Wakati mwingine kujua Kiingereza kunasaidia baadhi ya vitu. Imagine pale zamani alafu, foundation of the world. Foundation of the world. Kwa unaona ya kwamba kuna foundation of the world na kuna end of the world well. Tiko sawa? <laughs> Mbona foundation hapo? Yesuvika ametuingiza ame chaka eh? Ameweka sabani. Eh? Ameweka nini? Ameweka bila kwa msingi wenu. Ah, tangu zamani mimi ndo nilikuwa sijaiona hii eh? Okay. Na ah, tori, ah, ameweka oh, lika nisamee. Ni ni, okay. Asemaje? naye amejulikana kweli tangu zamani, nijua ameishia hapo, kabla haijawekwa misingi ya dunia. Asante sana. Asemaje? lakini alifunuliwa mwisho wa zamani kwa ajili yetu monahiyo Aha. Uh-huh. Na hii mwisho wa zamani anasema this last times. This ina maana Petro ameisha kwenye, ameishi kwenye nini last time. Kwa last time, sio mambo yajayo, hitu kingine sasa. Siku za mwisho. Utasikitika kujua kwamba siku za mwisho hata Paulo ameishi, hata Petro kwao, amefunuliwa sema, amefunuliwa, amefunuliwa, sindio? Lakini ufunuo huu ni kwa sababu alijulikana tangu wapi, zamani, kabla ya kuumbwa kwa misingi ya nini, before the nini foundation of the well. Tuko mpaka hapo eh? na kuongezea mstari mwingine, Waebrania tisa ishirini na sita, Waebrania tisa ishirini na sita, Hebrews 9:26 mefika. Waebrania iko nyuma ya funuo mbele ya mwanzo pale. Inasemaje? Naomba some yote, kama ni hivyo. Ingalimpasa ufanya nini tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu? Lakini sasa, lakini sasa, mara ngapi? mara moja tu he. Katika utimilifu wa nyakati amefunuliwa, azitangua dhambi kwa dhabihu ya nafsi. Amefunuliwa wapi? Katika utimilifu wa nyakati. Okay. Twende Kiingereza. Kiswahili tena imetuchanganya. Neno utimilifu wa nyakati pale nini? End of the world. Kwa Yesu ameteswa wapi? Kwenye mwisho wa nini? Wa dunia. <laughs> Tusome Kiingereza. Okay. Inasemaje? Nauliza. Nauliza. Mpaka hapo matumizi ya neno world pale ni nini? Kwenye mistari ambayo tunasoma foundation of the world versus end of the world. World ni nini? Iko sawa? Na ndio maana umegundua kuna versions zingine zimelazimisha neno times, eh? Umegundua eh? Kama umekua na pay attention. Sawa? Sawa? Times of what? Kwa foundation of the world ni time where the plan was laid down. Iko sawa? Iko sawa? Ni wakati ambapo Mungu ameweka wazi mpango wake kwa ajili ya ulimwengu. Umegundua ya kwamba nataka nikuonyeshe kitu. Umegundua ya kwamba Mathayo 28:20 ishirini, inaishaje? Hata ukamilifu wa dahari dahari, maana yake nini? Wakati, si ndio? okay. Kiingereza asemaje? At the end of the world. Umegundua ameweka dahari kwa sababu dahari ni wakati. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Kwa hiyo mwisho wa dunia au kwa hiyo mwisho wa programu ya Mungu iliyoanzia mwanzo. Niko sawa? Alo, huo mwisho umefunuliwa lini? Kumbuka 9:26 Yesu Kristo alipotoa dhabihu yake kwa ajili ya dhambi. Niko sawa? Iko sawa, iko sawa, ko alipomaliza ishu ya dhambi kwa dhabihu yake, huo unaitwa nini? Mwisho maana yake, kwa sababu ya dhabihu yake kila mtu anayo access ya kufanyika mtoto wa Mungu. Hiyo ulimwengu mzima inaitwa at the end of time, sasa na end of the world. Usijali mwakaunda, rudia rudia hii mpaka mmeelewa. Sijui mnavyoenda, eh? Narudia rudia nazunga zunguka mpaka aseme aha, ndio mpaka sasa hivi amseme aha. Wanasikitika wengine, kwa nini nimekuja kwenye kambi mama, magumu hivi? Sio magumu, nakubali ya kwamba haya mambo nayazungumza kwa mara ya kwanza na yana mambo mengi kwa wakati moja. Sasa unajua ni afadhali bomolewe kitu kimoja siku moja na bomolewe vitu vitano siku moja. Haleluya na ndo maana ukifika nyumbani rudia tena rudia kusikiliza, sawa eh? Usiseme ah, ile kambi tumejifunza mwisho mwisho wa dunia, mwisho wa dunia dunia, naenda karudia kusikiliza. Haleluya! kwa sababu ulichosikia jana inawezekana kimefavorite. Sasa vilikuwa fi vipya vingi, leo unajitahidi najitaidi kuconnect. Haleluya! tayari tushajua kuna uhusiano wa foundation of the world na end of the world . Tena mistari mingine imetaja pa pamoja. Kwa hiyo ukisikia msingi ya ulimwengu na mwisho wa dunia, moja inazungumzia kuanza kwa project, ya pili inazungumza kukamilishwa kwa project. tuko sawa eh? tuko sawa Pasa Joshi. Haujawahi kuwa na pose kama hilo tangu nakufahamu. Hiyo <laughs> ni brand new appearance. Sasa hiyo ni mwisho wa dunia yako, haujawahi kuapia namna hiyo, hujawahi kuwa na appearance za aina hiyo. Mpaka anasema sasa, hapa anasema hivi, hii kitu nitafundisha kuanzia elfu mbili na thelathini <laughs> ameshaweka mipango yake mpaka elfu mbili na thelathini. Anasema nielewe vizuri mambo mengi unaelewa, leo uka naelewa vizuri. Sikia siku ya kwanza <laughs> Haleluya. Hey, uliposoma ile kama tukifanya dhambi kusudi, ulisoma mara ngapi mpaka wakapata ujasiri wa kufundisha ile neno, kama tukifanya dhambi kusudi? Au na ile haiwezekani kuwafanya upya tena wakatubu, ulisoma mara ngapi? <laughs> au ile tukiziungama dhambi zetu, yeye ni kusoma mara ngapi? na ulisoma, wakati mwingine unasoma, unasikiza na audio mpaka useme a, kumbe na. Unajua, mara nyingi shida, mara nyingi shida sio unachosikia, ni kile ulichonacho tayari. Yani shida yangu hapo ni kwamba nasukuma vitu vingine wakati naweka vitu vingine <laughs> <laughs> ndio shida yani, kwa vio kwamba foundation of the world ni plan <laughs> ni mpango wa Mungu ulivyoanza tangu mwanzo. Unaisikia? Sasa mbona kama kuna weldi hapa ndani na una picha ya Mashahidi wa Yehova <laughs> waliokuchorea pale msingi wa dunia wakalebo pale msingi wa dunia alafu dunia pale kuzimu iko ndani nyeusi. Nakumbuka mchoro. Alafu nimegundua Wakristo wengi ni wanafunzi wa Mashahidi wa Yehova. Wale ndugu wanachapisha, kama ni bidii kwao. Kuna wengi, kuna kuna Wakatoliki, kuna Waluteri, kuna Wapentekoste, kuna Wasabato, kuna JFG mashahidi wa Yehova <laughs> angoja, mbona mnateseka kuelewa foundation? Maana yake nazungumzia fundisho lao, sio kwamba unaenda uh -uh. Maana yake kuna picha na, na wale ndugu hawawezi kuandika kitabu hawajaweka na picha. Nilikuja kushtuka juzi kwamba nimesoma vitabu vyao vingi. Nilisoma lini? I don't remember, lakini nimeona tu kitabu tkitabu so. Hii nimemaliza, hii nimemaliza, hii nimemaliza, hii nimemaliza yeah! mimi picha umechorwa simba na watu wamekaa, wanashika masharubu. Imesoma vyote hivi, dunia imechorwa iko flat, halafu chini kuzimu iko chini, maji yako juu ya dunia, za ona. Kwa hiyo Biblia ni kitabu cha ufunuo, mapichapicha yanawateza watu. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Amen. Bwana asifiwe! Amen. Bwana asifiwe! Amen. Bwana asifiwe! Haleluya! Unanielewa mpaka hapo? That's very important. Twende taratibu tu, si tuko kambini bado, tuko kwao. Twende taratibu kwao, plan ilikuwepo wapi mwanzo? Okay, naomba sasa niwaambie Kwa hiyo ee, msingi wa ulimwengu ni wapi? Mwanzo ambao ndo kuna nini? Mpango wa Mungu, twenda taratibu, eh? Twenda taratibu. Hiyo hii ya msingi nitairudia sana tu, wala usiogope. Cha muhimu ni kwamba audio zinazokuja, ziendelea kuzifuatilia. Aleluya! <laughs> Msingi wa ulimwengu ni nini? mpango ambao uko wapi? Sa, mpango unaweza kuwa kitu chochote, lakini lazima specify mpango wa Mungu wa mwanzo, au ulio katika kitabu cha Mwanzo, okay. kwa hiyo mojani waulize, kwa hiyo unafikiri Musa alikuwa anashawishi nini Wayahudi walikuwa wa wanatoa Misri, anatumia nini? mpango wa kwanza wa Mungu lazima alikuwa anachambulia kile ambacho kimesemwa wapi, mpaka wakubali kutoka, alafu naende nchi ambayo hamwijui. Mpango ulioko mwanzo okay. Mwisho wa dunia, end of the world, maana yake ni wananisunya mimi au anawasunya walimu wao au wanajisunya kwamba walikuwa je, kujua haya mesema, end of the world, maana yake nini? Resurrection of Jesus, tulisoma kwamba kwenye tisa ishirini na sita kwamba aliziondoa dhambi wapi, alivyoapia katika nini? End of the world, mwisho wa dunia. Naomba niuze, dhambi zimetoka kwenye mauti yake au kwenye ufufuo wake? Nakumbuka eh? Kama Kristo hakufufuka, imani yenu ni bure, mngalimo katika dhambi zenu? Wakorintho wa kwanza ngapi? 15, 17. Nakumbuka? Kwa huwezi kuzungumzia ondoleo la dhambi bila nini? Ufufuo. Okay. Kwa hiyo kama aliziondoa dhambi mwisho wa dunia, maana mwisho wa dunia ni nini usizao, kama mataifa pia walifikiwa na Injili, si ndio? Kwa hiyo yote ni mwisho wa dunia, kwa nataka tuzichanganye zote, sindio? Sindio? kwa mwisho wa dunia ni nini? End of the world is the resurrection of Jesus and the preaching of the gospel to all people all over the world. Kiingereza hiyo. Sasa ile yangu, tupo tupo, eh. Kwa hiyo nasemaje? Mwisho wa dunia ni nini? Mwisho wa dunia unapatikana wapi? Katika ufufuo wa Yesu Kristo na injili kuhubiriwa kwa mataifa yote. Kiswahili ni kitamu, injili kuhubiriwa kwa mataifa yote katika nini? Ufufuo wa Yesu. Unagundua ya kwamba kila ukihubiri injili lazima uhubiri ufufuo. Sababu unahubiri nini? Mwisho wa nini wa dunia. Amen, tuko sawa? Tumesha bwana. Kwa tayari tumeshaelewa angala hata kama bado hujapata ile nani, lakini umeshapata summary kwanza. Mbona kwa niulize, zina make sense hizo foundation na uh, end of the world ni practical, inaweza kutimizwa, inaonekana kutimizwa, utakuwa sehemu ya timizaji. Kwa this is possible. Kwa umeelewa sasa kwa nini hekalu na bomolewa. Sasa mpango wa Mungu ni wa mwanzo ni mpana. Kwa hekalu ni nini? Ni illustration ya mpango. Kwa kwenye kwenye ulimu, kwenye dunia ya Mungu hekalu ni nini? Ni kadunia kadogo. So naweza kusema hivi, the temple is the mini earth because God want to occupy the whole earth. Amen. Niko sawa eh? Amen. Kwa hekalu ni kama kasehemu kadogo. Okay. Siku hizi wakitengeneza nyumba wakitaka kukupa nyumba, watengeneza nyumba 3D. Unajua siku hizi nyumba 3D, unaweza ukapita kabisa, unaona mtu anapita kwenye nyumba yako pale, gari inaletwa inapakiwa, yani haijajengwa, hiyo. Unaambia tuweke gari gani bana, siku hizi watu hawajori tu. Kwa hiyo hekalu ni 3D ya mpango wa Mungu wa ulimwengu, lakini huwezi kuishi kwenye 3D. Hapo kidogo ma-architect nimewafikia. Kwa hekalu ni 3D, sindio? Ya nini? ya Mungu, ni mchoro wa Mungu, lakini kitu chenyewe siyo. Hekalu ni nini? Ulimwengu mzima. Waya niulize swali, focus. <laughs> Ndugu yangu, mbona unaangalia hivyo mtumisha wani? Kana mimi nimekosea nini? Okay. Okay. Okay. Habakuki mbili kumi na nane asemaje? Dunia itajazwa maarifa ya utukufu wa Mungu, sindio e? Sindio e? Kwa mpango wa Mungu ni nini? Dunia yote ijawe na nini? Utukufu wake, sawa e? Sawa e? Alo, alo alo, alo. Kwa kwenye uhalisia nisiniangalie, hii usiandike, nataka niandike kwenye moyo wako, alafu kwenye daftari. Sema hivi, mpango wa Mungu ni nini? Dunia yote kujawa na utukufu wake. Acha neno maarifa, ntakueleza huko mbele kwa nini meacha neno maarifa, sindio eh? sindio eh? dunia yote kujawa na nini? Unajua kwenye Zaburi anasema dunia imejaa utukufu wake. Unakumbuka hizo Zaburi? dunia imejaa utukufu wake. Daudi alikuwa na tabiri eh? dunia imejaa utukufu wake naomba niulize watu wote duniani wanautukufu wa mungu hiyo ni promise sindio huo ni unabii sindio hiyo ni ahadi dunia yote Mas, hata daudi alikuwa anasema dunia yote imejaa utukufu wake dunia yote imejaa utukufu wake kwa habakuki unavyoiona pale anachoambia habakuki iko kwenye zaburi lazima iwepo mwanzo dunia yote imejaa utukufu wake. Kuna wimbo watu wameimba dunia, nani ameimba wimbo dunia yote imejaa utukufu wake? Haleluya! Umeona dunia yote ni kujawa na utukufu wake. Huo ndo mpango. Okay. Kwa hiyo kwenye 3D lazima demonstrate icho kitu eh? Okay. Naomba niulize walipoimba kwa maana fadhili zako ni za milele. Suleiman alivo launch hekalu, hekalu lijaa na utukufu wake. Halo, hekalu lijaa na utukufu wake. Naomba niulize, utukufu wa Mungu ni udhihirisho ya weight yote glory doxa ya Mungu, si ndio? Naomba niulize, Mungu anakaa kwenye hekalu Utukufu ulidhirika kwenye hekalu. Mungu anakaa kwenye hekalu, utukufu wa Mungu ulidhirika kwenye hekalu. Mungu anakaa kwenye hekalu. Kwa nini utukufu wa Mungu umedhirika sehemu ambayo Mungu akae? Kwa sababu anaonyesha ya kwamba kama ninavyojaza hekalu ndivyo ntakavyojaza ulimwengu wote kwa utukufu wangu s uh, ko kile kilichotokea kwenye hekalu, ulimwengu kwenye hekalu likajawa na utukufu wake. Vivyo hivyo, mungu anataka kwenye mpango wa mwisho, hiyo final project, ulimwengu wote ujawa na utukufu wa Mungu. Utukufu wa mungu kujawa na utukufu na, na ulimwengu kujawa na utukufu wa Mungu, maana yake nini? Kila mahali watu wote wawe na roho yake. Kumbuka, Utukufu ulipotajwa kwenye Yohana kwa mara ya kwanza alisemaje? Tukauona utukufu wako. Utukufu wake ulikuwa nini? Yesu kudhihirika katika mwili, si ndio? Eh, okay, utukufu wa Yesu unadhihirika wapi leo? Nataka nikusikie. Kwa hiyo maana yake alitaka watu wanaoamini kama we, waepo wapi? Uko sawa eh? Kwa Musa aliposema nionyeshe utukufu wako, alikuwa anasemaje Jaza ulimwengu wote na utukufu wako. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Okay. Kwao Yesu alikuja akadhihirika kama nini? Tukauona utukufu wake, utukufu kama mwana wa pekee aliyetoka kwa Baba, amejaa neema na kweli. Anataka hiyo iwe multiplied kwenye ufufuo. Unajua hiyo, kwamba asiwepo Yesu peke yake mwana wa Mungu, mzaliwa wa pekee mwenye utukufu ulimwenguni, bali wawepo wana wengi wenye utukufu kama mwana pekee. Ndo maana naitwa yeye peke yake anaitwa nini, prototocos. Maana yake a model son, ambaye kwa huyo tuna multiply tunapata more sons kwenye Yohana 12:24, alisemaje? Chembe ya ngano ikibaki ikikaa isipooza inabaki hali hiyo hiyo lakini kifa na kuoza inazaa mazao mengi. Uwezi ukaotesha mahindi ukazaa maharage. Alikuwa anasema ukiona Yesu amekufa alafu akafufuka, hafufuki kama mbegu moja, anafuka kama mazao mengi, ambao ndo sisi, na anataka watu kama sisi wajae ulimwengu wote. Ukiona Iraq, ukiona Marekani, ukiona Saudi Arabia, ukiona kila nchi ina watu wanaolitukuza jina la Bwana, wananyanyua mikono hata kama hatuelewani Kiswahili, Kiingereza, Kifaransa, akinyanyua wakaanza kusema rikatabeka, tunaelewana wote. Tunaongea na Baba kwa lugha moja, dunia yote inamwelewa Mungu. Tunasema nini? Utukufu umeifunika nyumba ya Mungu kwa nyumba ya Mungu, inahama kutoka kwenye hekalu inakuwa nini? Ulimwengu wote, that is the plan. Kwa utukufu kama ulidhihirika katika hekalu utukufu unariridhika dunia nzima. Kwa nini? Modo imeonyesha uhalisia hivyo, ulimwengu pia utakuwa hivyo hivyo kwao. Ndugu zangu, tuko katika mpango ule ule wa kujaza hekalu na utukufu kwa kila siku. Mtu anaposema aisee, kumbe Yesu anaokoa namna hii, asante Yesu. Unapomhubiria mtu aka kwenye seli, maana yake nini? unaijaza dunia maarifa ya utukufu wake. Namna gani? Kama vile maji yaifunikavyo bahari, pasiwepo na nini? empty space, fill everywhere. Kwa hiyo, kwa kuwa Kristo amefufuka, tunafanya nini? Tuna proclaim ufufu wake, tunatangaza kwamba yuko hai, yuko hai. Mbona tumoni mtaani, ukiniona mimi umemwona yeye alipo Nipo, nilipo yupo, zaidi ya sera dibi. Kwa hiyo ukiuliza Yesu yuko wapi, akasema tulipo yupo. Kwa tunataka kumsambaza Yesu limwenguni, kwa kusambaza watu wenye roho wa Mungu, kwa kusambaza watu wenye utukufu wa Mungu. Gloria ya Mungu iwe kila mahali. Nimesema hivi, hiyo ndo namna ya kutatua changamoto za dunia hii. Don't be moved. Hutatui changamoto za kidunia kwa kutumia siasa, teknolojia. Mm -mm. mm, -mm. Mifumo ya binadamu ina tabia moja, they will all crumble. Wewe oh, ujasoma yes, history. Kulikuwa na mataifa makubwa yameondoka. <laughs> Kulikuwa na mataifa nayo za Afrika yamekuwa makubwa. Yalipokuwa makubwa yame Dunia inaonyesha kwamba nothing is permanent, only the glory of God. Hakuna. Hakuna. Hakuna system ya ulimwengu yenye uwezo wa kutatua matatizo ya ulimwengu kwa sababu system ya ulimwengu imetengenezwa na watu wenye changamoto za ulimwengu. Nani mwizi ametengeneza system ya kuzuia wezi? Haujaelewa? A corrupt man cannot produce an an, an incorrupt system. Never let anybody lie. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Sasa usiniite mwana CCM. Ninakwambia ukweli, hata Chadema akipo uongozi kesho matatizo yetu yatakuwa yale ya kama, yasipokuwa hayo yatakuwa mengine mapya, sababu bado ni nini? Ni wanadamu. Kama rushwa ilikuwa, il, rushwa ilikuwa nyekundu, itakuwa ya blue. Itachange color lakini rushwa ni ile, ile. Men cannot solve their problem. Only God is a solution and the solution is eternal life. Hiyo experience akupa kwa nani? Kwa nabii nani? Habakuki. Habakuki alikuwa kama kama alikuwa Tanzania hivi leo. Habakuki. Akamwambia, unajua ukimwambia Mungu maradhi wa binadamu, unataka ingilie kibinadamu, Mungu anakucheki unasema, "Wewe kaomba injila ya ujinga." Because that is my solution abambe fungua macho fungua macho mzee dunia yote itajawa na maarifa Do you know mungu ashtuki mambo yakiharibika kwa sababu anajua mpango wake Sasa naomba nikwambie. Hivi unajua kwa nini mungu anacheka? kwa sababu mipango yake haiwezi kuondolewa na wanadamu wakati petro ananukuu habari za yesu kukamatwa na kuteswa akasema akanukuu kutoka kwenye zaburi ya pili akasema amemshika, sijui wakuu walimwe masihi wako, wakafanya hivi na hivi na hivi na hivi. In fact pale, kwa sababu ni ushahidi wa macho wa kuendelea, msari wa chini, msari, lakini yeye aliye juu anacheka kwa well, hiyo. Mungu anacheka. Unajua kwa nini Mungu anacheka? Sababu ametazama mwisho kutokea mwanzo. Niko sawa eh? Ameona, ameona completion, ameona sunteleia kwenye nini, katabole. Ah, tukaribia kuongea Kigiriki ki, uh -huh. Sasa Mungu ameona nini? Sunteleya kwenye katabole. Kinachompa Mungu afurahi wakati wote ni kwamba kila akicheki sunteleya, kila akicheki kinachoendelea hapo katikati, anajua kutakuwa na sunteleya ya katabole. Amen. Hallelujah. Sasa kutakuwa na nini? Sunteleya ya nini? ya katabole. Tumekubaliana jana kwamba neno la Mungu ni infallible. yeah, aliye juu anacheka kwa sababu anajua kitakachotokea mwishoni. Sasa unajua wanaomfurahisha Mungu ni sisi, akituona ye, waleta habari ya mema ndo hawa wasemaje? ni mizuri kama nini, miguu yao waleta habari ya mema. Anajua hata kama miguu yako ina magaga kama unahubiri injili, Biblia inasema ni mizuri kama nini. Mungu akisema ni mizuri, ni mizuri kweli. Basi angalia kwenye weneimungu ni mizuri. Aleluya, ni mizuri kama nini miguu yao wapelekao habari ya mema, habari njema. Tunatangaza habari hizo njema Mungu akisema ni mizuri, useme tofauti. Aleluya eh. Imebarikiwa miguu hiyo, watu wanaotoka geto wanaenda mtaani, wanashea na mtu habari za Yesu kufa na kufuka kwake, ni mizuri kama nini! Aleluya, ni mizuri kama nini! Wanaohubiri habari za msamaha wa dhambi, ni mizuri kama nini! Wanaambia watu haki inapatikana kwa imani, ni mizuri kama nini! Wanaofundisha watu ili wao watenda kazi kama o wakaambia, ni mizuri kama nini. Mungu akisema, ni mizuri, ni mizuri kweli kweli, aleluya. Niwaambia mtu mmoja, Mungu akisema kitu ni kibaya ni kibaya, akisema ni kizuri ni kizuri, hata kama unaona tofauti, aleluya. Mtu mmoja alisema sema kitu cha ajabu sana, asema kwa mfano Utakaposimama mbele ya Baba yako Mungu anakupenda, hauna taji yoyote kwa sababu baada ya kuokoka uliacha kuhubiri njini. Nasema okay, umewahi kutoka okay? Kama mtu anajielewa akili yake iko vizuri tu, najua kuna akili ambazo ni nzuri na akili kuna akili yenye matatizo eh. Kuna watu walikimbia Mirembe. Kama mtu <laughs> akili yake ni njema Akienda nyumbani kwa baba yake baada ya kuaga nyumbani kwamba aenda mjini kutafuta kazi. Akaenda mikono mitupu. Naomba nikuulize mimi na wewe, unajisikiaje? Yes, baba ningilai. Yuko pale miaka 10. Umekuja hivi yani kama waneza tu eh? Umetoka wapi? Mabro, kitunajemabroo mboaa miaka kumi. Safi kabisa wanategemea, angalau mbona hata mkate ajabeba? Kama akili zake ni nzima, ataumia. Iko niko iko niko sawa. Niko sawa? Niko sawa? Niko sawa? Niko sawa? Yes. Okay. Kama baba yako naturally ukutana naye wakati hauna kitu chochote baada ya kwenda miaka kumi safarini huko, una feels vibaya, okay. Wewe utakapokutana na babako hauna taji yoyote, unajawahi kumwambia habari za sasa hizi mtu yote, Yesu anakupenda kwa ile dhambi zako. Unaweza kusema kwa, kwa sababu nimeokoka mimi natosha, anasema kama nimehesabiwa haki, nimesamehewa dhambi, uzima nilionao ni ya milele, asipotezi tena, ina haja gani ya kuhangaika? Mara uinjilisti mara kuomba mara nini, for what? Maraka anasema hivi Iyo aibu mimi siogopi. Haleluya! you will never know the feeling of it. Mungu akisema kitu ni, ni mbaya ni mbaya sema. Yeah, wewe umeokolewa, lakini aibu yake ni aibu ya mwaka. Sasa ogopa aibu ambayo inatokana kwa Mungu, sema hii ni aibu. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Dada mmoja alikuwa anatoa shuhuda mahali akasema alikuwa amekufa. Mimi najua hakufa alikuwa ameona maono. Akasema aliona maono. Sasa aliona maono kama amekufa lakini hajafa. Sawa alafu eh? Alipoona hayo maono akasema hivi, alikuwa ni kama amekufa. Alafu akakutana na baba mikono mitupu. Akasema hiyo aibu, sijawahi kuwa na aibu ya aina hiyo leo. <laughs> Akasema ni nzito, yaani kama iko kwenye mifupa hivi, yani ni aibu fulani hivi nzito sana. Alipozinduka akaanza kuhubiri Injili kama kichaa. Sasa wengine wanatafuta hiyo feeling, ndo anaanza kuhubiri Injili. Upewe maono tu uone namna ya kwamba kuto mtumikia Mungu kunavo kera. So, mimi, kwa sababu najua, kuna na watu sahivi wanasema hivyo eh? wengi tu, sabu mi nimeokoka, hata eh, eh, eh, eh, kwenda kanisani inaja kwenda unaijua aibu nasema <tuhumakua>, hiyo, don't touch that dial. Kuokoka umeokoka, ila hi aibu hili unaweza kuibeba yani, dingi yako tu dingi lai metoka zako umeenda chuga unaenda pale unapokelewa na wazee, mwanangu, za siku nyingi, watembea miaka kumi yote, cheki jaaw kuja na kitu chochote. Mi wambia ukweli, nikiwazaga tukela nyumbani, nawaza vitu vingi sana, yani nikienda, ntafanya nini? Kama akili yako ni nzima kama mimi kama, kama, kama mmekimbia Mirembe, hicho ni kitu kingine. Sasa ongea na madaktari rudishwe, ila kama akili yako ni nzima, the moment you think of going home after many years you think of something different. You think of something different something different <laughs> <laughs> Sasa mimi nakumbukaga nikienda nyumbani hakuna siku nilienda na hela mfuko nikarudi nazo. Nikawa vile mama yangu anaweza kusoma kwenye mfuko wangu kama nina hela. Kwa unaenda pale unamwambia mama chukua hiyo elfu hamsini ukishamwachia tu. Ukishamwachia tu anazunguka hivi anakuja. Hivi umemwona dadaku? <laughs> Alafu niwaambie ukweli. Sijawahi kuwa na ujasiri wa kumkatalia. Sijui, <laughs> sijui siju nyingine mkoje? ila ujasiri wa kumkatalia hela niliyotoa kwenye simu ziko kwenye mfuko, hmm. Kuna kitu tu kama kananiambia toa hizo hela, ambia mama, hata hela yakula njiani sina. Yaani kuna ka kitu usiize kitu gani, hata mi sijui umeona nini, kwa sababu kuna, kuna aibu fulani ya kuwa responsible yani Unaona tu una jukumu, unawajibika. sijui kama unaelewa eh? Unawajibika, kuna inakuwa kama internal. Lakini mtu ambaye anasema nimesamehewa dhambi, nimehesabiwa haki, na ajisikii kabisa kuhubiri njili, I will doubt salvation. inawezekana alisikia kitu kingine, au inawezekana ni nini, false brethren wako katikati yetu, lakini si pamoja na sisi. They don't feel, feel gap ya, kwamba hakuna mtu anayeokoka miaka mwaka mzima amekua kwenye huduma. They don't feel anything. Hiyo ni shida. Wewe ni shida. <laughs> Ah, okay ngoja. Umekuja kwenye hii kambi unasikia mpango wa Mungu ajili ya ulimwengu. Hivi unafikiria akili yako kina rotate nini? Seli yangu. Mwinjilisti. Yaani wanafunzi niliowaacha wale. Ah, sijapeleka utukufu pale. Lazima kifanye nini? Kiku disturb Umekimbia wapi? Kwa nini uwezi akula? Angalia, uchambuliwe mpango wa Mungu tangu mwanzo, ukaona tangu foundation, ukaona na the fulfilment. Alafu nasema hakuna noma. Mungu angaika na mambo yake kule, atajua mwenyewe, sema atajua mwenyewe, wezi wezi. That's why Mungu anatuempawa kwenye makusanyiko kama haya. When we get out of here tunainua kiu yetu ya kuwaubiria wengine injili, tunaanza kuona ulimwengu unakuwa covered. Angalia, unajua kwa nini ukitoka unaenda kuomba zaidi? Kwa sababu you don't want to miss a thing kwenye kila ambacho nikisikia, unataka kama kila mtu kwenye ulimwengu. Hapa nilipo inaona kama tunaenda spidi ndogo, kwa sababu ni kama vile nasema hasa kwani tusimalize dunia kesho, alafu ah, Mungu anakwambia speed sio tunda la Roho. Unapoa, umegundua hata kama, hata kama ukiwa ki na kiu kubwa bado Mungu anakwambia usiwe na haraka, fuata prosija. Mlee mwanafunzi aelewe, aamini, mtume. Prosija ni ileile, lakini unaona like, reach the world kwao. Nikimhudumia mtu mmoja, namhudumia kwa sababu kesho anaweza akawa mtu akufika ulimwengu wa akamfikia wapili, akamfikia watatu, akamfikia wanne Ndo maana we don't play out na wanafunzi au dunia, tunajitahidi kufanya nini? Kuwalea kana kwamba kesho watasema injili kama mimi, ili watu wengine wafanye nini? Aleluya, aleluya. Ko, tunakubaliana kwamba dunia ni hekalu la Mungu sindio, eh? Ambayo anataka utukufu ujae dunia nzima kama nini ilivyojaa wapi? Hekalu ambayo ni kwa kwenye object tuliona nini? Utukufu. Tunataka kuona utukufu wapi? Dunia nzima. Maana yake nini? Watu kila mahali wawe wanafunzi wa Yesu Kristo. Iko sawa? Iko sawa. So we stick to the plan. Amefunuliwa ili azitangue dhambi, na sisi tunapohubiri msamaha wa dhambi tunahubiri mwisho huo, tunahubiri kukamilika kwa mpango wa Mungu kwa ajili ya wanadamu. Haleluya, haleluya, aleluya, haleluya! Ndicho ambacho tunakifanya na, na ndio maana katika ujenzi huu biblia inatuitaje sisi? Sisi ni wafanyakazi pamoja na Mungu. Wakorinto wa kwanza tatu tisa. Paulo anajiita mjenzi mkuu. Ni Wakorinto wa kwanza Ukianza juu pale kwenye Wakorintho wa kwanza pale, Paulo anajiita mjenzi. Sema, sisi ni wajenzi, sisi ni wajenzi, sisi ni wajenzi, sisi ni wajenzi, sisi ni wajenzi wa wa tena, wajenzi makini. <tosimu> Ajani, nikusomee kitu hapa kwenye ujenga. Umeona picha ya jengo eh? Usipoteze hiyo kwa hiyo kwenye hii sura ya Wakorinto wa kwanza sura ya tatu, Paulo anatumia vitu viwili, anatumia shamba alafu na nini, jengo. Shamba na jengo, aa maana yake wakulima <laughs> na wajenzi e, iii jembe na nyundo e, jembe na nini, nyundo. Jembe na nini, nyundo <laughs> prophetic haleluya. uh -huh. Ile court of arm pale jembe <laughs> na nyundo mbwamna, <laughs> amjui kwamba anakwana sia jembe na nyundo eh? Jembe shamba, nyundo nyumba, sawa ah? Twende hapa <laughs> asemaje, angalia kwenye wakati wale wanawabishana juu ya nani awe atuongoze nani sijui paapolo nani, mstari wa nne asemaje? Some pamoja mstari wa nne. Kuna mtu asomi pale simoni pregoli akisoma asema, maana mtu hapo, mtu mmoja asema apo he? mimi ni wa Paulo he? na mwingine, mimi ni wa Apolo he? Je, ninyi si wanadamu mnaenenda kibinadamu? Akasemaje basi Apolo ni nani? Na Paulo ni nani? Ni nani? Ni wahudumu ambao kwao mliamini, na kila mtu kama Bwana alivyompa. Akasemaje? Mimi nilipanda, Apolo akatia maji, bali mwenye kukuza ni Mungu. Hiyo ni shamba eh? Hapo akasemaje, na ndio maana lugha nyingine inayotumika kwenye mwisho wa dunia sio kujenga tu, kuna kuvuna, si ndio eh? eh? Kuna mavuno pia kwa wakulima wao Amkuachwa na wajenzi akasemaje, hivyo apandaye si kitu, wala atiae maji, bali Mungu akuzae. Akasemaje, basi yeye apandaye na yeye atiae maji ni nini? Ni wamoja, lakini kila mtu atapata nini? Thawabu yake mwenyewe sawasawa na taabu yake mwenyewe. Kuna thawabu ya kupanda, taabu ya kutia maji kila mtu anakachokifanya katika kujenga mwili wa Kristo au katika kujenga katika kunanii ku, shamba la, la Bwana ana thawabu yake si ndio? Sindio? Yeah. thawabu yake anasemaje? maana sisi tu wafanyakazi pamoja na Mungu, anasemaje? ninyi ni shamba la Mungu, ni jengo la Mungu. Iko sawa? anawaita watu jengo. Iko sawa? watu ni nini? Jengo. Watu ni nini? Shamba. Hapa asemaje? Kwa kadri ya neema niliyopewa mimi, Paulo anajichagulia upande wake hapa kama nini? Mkuu wa, wa jenzi mwenye hekima na liweka nini? Msingi, na mtu mwingine anajenga juu yake, lakini kila mtu aangalie jinsi anavyojenga. Kwa hapa ameacha kutumia mfano wa shamba ameanza kutumia mfano wa nini? Jengo. Akasemaje? Maana msingi mwingine mtu hakuna mtu awezaye kuweka isipokuwa ule uliokwisha kuwekwa, yaani nani? Kristo. Lakini, mtu, lakini kama mtu akijenga juu ya msingi huo dhahabu au fedha au mawe ya thamani au miti au majani au manyasi, kazi ya kila mtu itakuwa nini? Dhahiri. Niko sawa? Anasemaje? maana siku ile, kuna siku ile itadhihirishwa, ya kuwa yafunuliwa katika moto, na ule moto wenyewe utaijaribu kazi ya kila mtu ni ya nini namna gani? Ulijengea matirio gani? Uliamua uli kumuavoid Kristo? Ulijenga kwa ulegevu? Asema kazi ya mtu aliyoijenga juu yake ikikaa atapata nini? Kuna sababu eh? sababu ya kujenga, sababu ya kupalilia, sababu ya, ya kutia maji. Tuko sawa eh? Anasemaje? Okay. Kazi ya mtu ikiteketea atapata nini? Hasara. Mungu akisema hasara ni nini? Ko, usi, usi, usi, usi. Usiseme by the way, nitakuwa nimeingia. Kuna wahuni wanasemaga hivi yaani, mimi nikiingia mbinguni hata nikiwa tu mlangoni yani, hata kama nisimuoni Yesu. Motivation ya huyo mtu ni hofu ya jehanamu, sio upendo wa Mungu. Ndio maana kuna watu wengine, zamani ukiwa mdogo na mambo mengi sana, anawaza ukimwona, kuna brother ambaye ana njia mbaya mbaya mbaya hivi unataka ulale naye wakati ile habari za unyakuo na Yesu yuko, yuko, yuko malangoni. Nasema yaani, kama huyu ndugu anatwaliwa, nitamkaba mguu nitamshika, sema ndugu yangu, bwana, leo tarehe thelathini na moja mwezi wa kumi na mbili elfu moja tisini na tisa, kuna tetesi anamwalimisho wa dunia njogeto basi Wakati mnalala unachukua mkanda wako unaingiza kwenye nani yako, nafunga mkanda wako, wako. Akitwaliwa kwa maana ile ya kunyakuliwa, nitakuwa pamoja naye ni nikifika mbinguni ntampiga ngetwa mmoja malaika yule malaika alafu ntaingia. Unacheka mana utajua atakavyopata. Anyway, haya ni mapichapicha tu. Ache anasemaje, kazi ya mtu aliyoijenga juu yake kaa atapata nini? Thawabu. Anasemaje kazi ya mtu ikiteketea atapata hasara, ila yeye mwenyewe atafanya nini? Ataokolewa, lakini kama kwa nini? Kwa moto. Maana kwa maana yake hakuna mtu anayepotea kama mtu kwa sababu ya kazi mbaya saa, ila atapata nini? Hasara. Akasemaje hamjui ya kwamba ninyi jumla ya kanisa zima nenda nini, mmekuwa hekalu la Mungu kwa hapa, anazungumza kanisa lote, ninyi. Ajasema mtu mmoja, kwa kanisa lote naizwa kuta nini, hekalu, na alikuwa anazungumzia watu. Asemaje? kazi ya mtu ikiteketea, asemaje? Hamjui ya kwamba ninyi mmekuwa hekalu la Mungu na yakuwa Roho wa Mungu anakaa ndani yenu? Naomba niulize, unajuaje kwamba mtu amekuwa hekalu la Mungu, Roho wa Mungu anakaa ndani yake? Tuko sawa mpaka hapo? Tuko sawa mpaka hapo? Kwa tukikusanyika kama hivi, nasema ili ni hekalu la Mungu, kwa maana ya watu ambao roho wa Mungu yuko ndani yao. Kwa hekalu inaweza ikawa mwamini mmoja, au kusanyiko la waamini wote kwenye congregation moja, au kusanyiko la waamini wote ulimwenguni. Ni kama mwili wa Kristo. Mimi ni mwili wa Kristo, tukikusanyika hapa ni mwili wa Kristo umekusanyika, si ndiyo? Ulimwengu wote wa waamini unaitwa nini? Mwili wa Kristo. Na ile hiyo picha usipoteze maana mwingine anasema hivi, okay, Mimi ni kanisa pia, sindio? Lakini kusanyiko la waamini pia ni nini? Kanisa. Alafu mwili wa Kristo wote ulimwengu ni nini? Kanisa. Lazima ujue hizo connotations zote: I am church, we are church, the church iko sawa. I am the temple, we are the temple, the temple, sindio? I am the body, we are the body, the body sasa mtu mmoja akishalewa mafundisho mapya anasemaje? I am the church, I don't go to church. Mwa kuwasikia hawe sema mimi ni kanisa, kwa sina haja ya kwenda kwenye jengo, sina haja ya kwenda kwenye makusanyiko. Anasahau Waebrania kumi ishirini na tano mapema, msiache kukusanyika, so the church meet, si ndio? Mwa kuwasikia watu kama hawa. Anasema haendi kanisani kwa sababu yeye ni nani? Kanisa. Siku utasema siombi kwa sababu mimi ni Mungu. By the way, nimekutana na watu ambao wamesema hawawezi kuomba kwa sababu wao ni Mungu. Sio juzi, ni mwaka huu eh? Yaani, hebu fikiria Mungu anaomba sababu? Maana ya kuomba kwake ni kuombaomba, najua maana yake the meaning for prayer kwake ni begging. Akaanza kuzungumza vitu vya ajabu sana, akasema sisi sisi sisi ni miungu, tumeitwa miungu okay. Yesu ni nani aliomba? Kuna mtu namtukana Yesu kwamba miungu haijui kuomba. Kwao Yesu alipokuwa anaomba nini, alikuwa naana shida gani? Maona shida ya watu wengi, kama funu, kamkafunuo fulani hata akajaelewa vizuri, kanaanza kupita mta, mta, mtaani wakati mwingine ukipata elimu mpya inabidi kwanza utulie, usikilize vizuri, urudie rudie. Ndo maana huwa anasema hivi: baada ya kusikiliza maana ya mwisho wa dunia, mtu ntakayemwona akili zake zina shida ni atakayeanza kuposti, atakayeanza kuanda uu kile kiereere kizuie, sio cha roho hicho. Yani mi mwenyewe siwezi kuposti mwisho wa dunia, sawasawa. Sawa na nini? Sasa hivi kwa nini bado nawafundisha nini? Bwana azivie amesha posti <laughs> link. Sasa mtu ameandika, yani, Wakristo wajinga sana. Yani yeah, yeye aliingia kwenye kami mjinga, lakini anafa yani, Wakristo wajinga sana hawajui mwisho wa dunia ni kuhubiri Injili. Eh, anafanya live coverage, yuko facebook live, Wakristo ni wajinga sana cool. Wani nini cool hii? Wewe umefushwa baada ya miaka mingapi? wewe ulichofundishwa baada ya miaka mitano. Na kwa nini ofya baada ya mitano? Kwa sababu kuna vitu vingine basic usimeshajua. Mimi kama mtu ambaye anateseka kabisa na hii, ninajua labda ana mwezi mmoja jfg kwao. Jipe moyo mtumishi wa Bwana, kama inakutesa, tunakupenda utasaidiwa kwenye seli, si sindio? Eh, utaelewa vizuri sana hawa. Usione wanatikisa kichwa tu hivi, wamekula maharagwe mengi hawa. Nimewatapisha matango pori mengi, siwaone hapa wanafurahi, katika roho wametapika vingi sana. Kwa hiyo jipe moyo mtumishi wa Bwana, sawa eh? Usione kama unaokia Kigiriki, awashtuki wakisikia Kigiriki. In fact wanavigiriki wenye simu zao, siwaone wamekaa hapa ko. Kwa wageni wetu waliokuja kambi kwa mara ya kwanza, jipe nini, moyo, haujaachwa sana ni miaka mitano iliyopita tu, walikuwa na mtesa kama nini walikuwa wanaenda kwenye kambi, wanasema alikuwa Mungu ndiye alikuwa anawarudisha. Waulize wakitoka kwenye kambi, wanasema ile kanisa siendi tena, lakini wajikuta tu wamerudi tena <laughs> <laughs> Sasa hiyo jambo kwa sijaelewa pale kuhesabiwa haki milele, ila kuna bora kama moyo wangu ulikuwa unafurahi. Sasa baba, mimi nitakuwa shida ni wapi, wanarudi kanisani. Unaona anakaa kimzembo mzembo kanisani hivi sasa <laughs> <laughs> hawa, usione Benedict ameweka hivi <laughs> Huyo ameenda akarudi. Aya, mambo haya ni mapya, lakini akajipa likiza kwanza miezi mitatu, si miezi mingapi kakaa kwanza. Mtumishi uko wapi? Endelea kusoma hichi kitabu. Akasoma, ngoja nirudi tu ndo wengi walivyo hapa naongea na wageni no ndo no wengi walivyo hapa niliwahi kuwavuruga nikawapanga kwa kama nimevuruga naendelea kukupanga aleluya aleluya aleluya unavurugwa alafu unapangwa ila mwisho wa siku utaenjoye biblia yako hiyo ndo uhakika you like your Bible kiasi kwamba kuna maswali mengine ukianza kuulizwa unahitaji mimi unahitaji mwalimu wako, unakuwa na namna hizi. Ni namna tutajizoeza namna ya kusoma Biblia, kiasi kwamba you don't need your pastor to answer questions. Sasa utaenda uinjilisti, ujui swali gani utaulizwa. Kwani mimi najua maswali gani utaulizwa? Hapana, unaweza ukapewa tu swali. Kumbe kanuni ya kutumia ni nini? kusoma kwa muktadha. Unaanza kupita pale, hebu tusome story nzima hapo, unyata jibu ujui. Lakini unasema tuanzie wapi juu, alafu huku unaenda, unaona jibu. Umeona pale, dunia ni nini? Dunia, dunia sio eneo, dunia ni sio eneo. Umeona mwenyewe, ndo umeelewa wakati unaongea <laughs> chotokea kanuni zile zinakusaidia, unasoma pale unasema, unajua Biblia ya kwanza iliandikwa ilikuwa kwa Kigiriki. Em, tuliangalia ili neno kwa Kigiriki maana yake nini, unafungua kwenye simu yako, unafungua kwa hiyo aliposema end alimaanisha nini pale? Completion. Consummation. Eh, to complete entirely. Not to destroy entirely, so. Yeah. To complete entirely, so. Kwa maana yake Mungu ana project, anakuambia sasa hivi, so. Yeah, you got it. Oh, unajua sana. <laughs> Kanuni we itumia. Kanuni we itumia. So, unaona kama anakushika, baada ya kusoma muktadha, kwani hii inaandikwa sehemu nyingine. Nani ameandika? Matayo pia aliandika. Unaenda kwenye muktadha. Kwa don't worry, bado tunajenga Haleluya, bado tunajenga Haleluya. Kwa hiyo lengo la the end of the world mwisho wa dunia ni nini? Sio kuharibika kwa dunia, bali injili ifike kwa mataifa yote baada ya nini? Ufufuo wa Yesu Kristo, tuko sawa? Huo ndo mpango wa Mungu, hekalu litanuke kutokea Yerusalemu kuelekea wapi ulimwenguni kote. Mpango wa Mungu ni kwamba kila mtu aokolewe, na hiyo tunajua, Paulo anapomwandikia Timoteo asemaje? Timo, ile maombi ya Timoteo anasemaje pale? na hii na hii, uh, ni Timoteo ngapi? Tatu? Timoteo wa kwanza, mbili, anasemaje basi kabla, kabla ya mambo yote nataka nini? Dua na sala na maombezi na shukrani zifanyike kwa ajili ya nini? Watu wote, kwa ajili ya wafalme na wote wenye mamlaka, tuishi maisha ya utulivu na amani katika utau wote. Mstari wa tatu, hili ni zuri nalo la kubalika mbele za nani? Za Mungu mwokozi wetu, ambaye, mstari wa nne, hutaka watu wote waokolewe na kupata yaliyo kweli. anataka watu wangapi wakolewe? Watu wote. Mandate tulionayo ni watu wote wawakolewe. Ndio maana kwenye Mathayo ishirini na nane mstari wa kumi na nane hadi ishirini, huu mstari utaki kusahau kabisa. Yesu akaja kwa akasema nao akawambiaje, enendeni mkawafanye mataifa kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu, na, na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi, na natazama niko pamoja nanyi hata project itakavyoisha, until the until the end of the the, the, the, the, the hadi mwisho wa dahari au mwisho wa dunia au mwisho wa mpango au mpaka pale mpango utaka kukamilika, lugha rahisi. Haleluya. Haleluya. Kwa hili ni jambo la msingi sana, ambayo natakiwa tulibebe kwa nguvu kama ambapo maandiko yameweka msisitizo wake, kwa hekalu la Mungu linakuwa dunia yote. Tumekubaliana eh? Tumekubaliana, kwa sababu kama mpango wa Mungu ni utukufu wa Mungu ijazo dunia, haiwezekani ulimwengu msingi Yerusalemu, haiwezekani, haitatosha. Mataifa wakija pale apata tosha. Kwa hiyo hii imetoka wapi? Lazima itoke kwenye agano nini, la kale. Sasa leo, sitaki tumpitie Ibrahimu, Isaka na Yakobo, kwa sababu watu kama mchanga tumesha jifunza, sindio? Watu kama nyota za mbinguni tumesha jifunza, watu kama vumbi tumesha jifunza, sindio? Mpango wa Mungu ufikia ulimwengu wote. Na unajua Mungu anatumia nini kufikia kutimiza mpango wake? Waamini, watu wenye sura na mfano wa Mungu ndio wanatakiwa kutawala dunia, kutawala dunia. Sio kwenda kumwambia mimi ni rais Nikufanya nini? Mwanzo moja ngapi? Hiyo ishirini na sita Mungu akasema natufanya mtu. Kwa nini? Kwa sura na mfano wetu. Naomba, na, naomba niulize, sura na mfano wa Mungu napatikana wapi? Ndani ya Yesu Kristo. Kwa aliye ndani ya Yesu Kristo ni, ni nani? Sura na mfano wa Mungu maana yake nini? anaroa Mungu mtu anayeweza kubeba taski ya Mungu limwenguni, sio kila mtu. Sema, unajua kila mtu nayemwona duniani Mungu amempa nini? Amempa purpose haleluya, amempa maono. Mungu, unajua lazima ujue kitu gani Mungu amekumbia ulimwenguni. Inawezekana Mungu, Mungu amekuita kama daktari. Hiyo ndo kitu ambacho unatawala dunia kwacho, unatawala dunia kwa kuwa daktari. Inawezekana Mungu amekuita kuwa mwanasayansi, Mungu anataka kwenye hilo inao mtumikie. O, nilisikia mtu mmoja akimwambia mwenzake uondoke kanisani, Mungu hajakuita kuwa mtumishi, amekuita kwenda kuwa kiongozi wa kisiasa huo ni wito wako. Nikasema astagfirullah, what is this kwa nini? Kwa sababu mtu asiye na roho wa Mungu hawezi kuhubiri Injili. Kwa hiyo kazi ya kujaza ulimwengu inafanywa na watu gani? Wenye roho wa Mungu, watu ambao ni sura na mfano wa Mungu. Sura na mfano wa Mungu inapatikana wapi? Ndani ya Yesu Kristo. Ni wana wa Mungu ndio wanaoweza kulibeba neno la Mungu. Sikiliza, kitu ambacho hai, hau, hauna ndani yako huwezi ukaipeleka ulimwenguni. Kwa basically aina ya kazi unayofanya sio kusudi la Mungu la milele la, la, la, la, la, la, la, la, Halo, uwe mwanasayansi, uwe injinia, uwe mkulima, hiyo sio kusudi la Mungu, kusudi la Mungu. <laughs> najua umesoma vitabu vya dis, discovering your purpose. Na, nataka kuichana hapa hapa kama hiyo inaitwa divine purpose. Najua divine maana yake godly, supernatural, sindio eh? kama ni kusudi la Mungu Alafu asiyeamini anashindana na wewe kwenye ilo kusudi, ilo sio kusudi la Mungu. Yaani mko shule moja, ni walimu, sema walimu, walimu mpo, mnafundisha pale shuleni, si ndio? Kufundisha sio kusudi la Mungu. Kufundisha ni njia ya kupata mkate. Nikurahisishie, na kutafuta mkate sio dhambi cha muhimu ufanye kazi ya halali ili upate kitu cha kumgawia mhitaji. Aktwali, kumgawia mhitaji ndo unaishi mapenzi ya Mungu. Tuache kwanza hiyo mm -hmm. Lakini iko hivi, iko hivi kama niko shuleni wote ni walimu na sihubiri Injili, sitengenezi wanafunzi, siishi mpango wa Mungu, niko nja nini kusudi kwenye leo na nini shule. Kwa hiyo twende taratibu sasa, kwa lengo la hizi keria ni kukusaidia utimizi kusudi la Mungu ko sio kusudi la Mungu, iko sawa? Kwa nini natafuta hela? Hili uweze kumtumikia Mungu, sindio? Iko sawa, iko sawa, iko sawa. Kwa naomba niulize, kinachotangulia ni kinacho kumtumikia Mungu au hela? Oh, kipi kinatakiwa kuongoza utafutaji wake wa hela? Ni utumishi wako. Utumishi wako nini? Kuhubiri injili na kutengeneza wanafunzi. Iko sawa? Iko sawa? Umegundua baada ya kujua kweli, kila ukipata kazi unauliza, naweza kumtumikia Mungu Mungu kwenye hii kazi? Umegundua hiyo? Mala, malalamiko yote nayosikia kwaanaf wakipata kazi, baada ya kuenda hiyo kazi, wakianza kutoka saa moja jioni wanapiga simu, wanauliza lakini mazingira ya kazi ni magumu. Aja, bosi hajamgusa sindio? Eh, mshahara hujapunguzwa. Kwa nini asema mazingira ya kazi magumu? Kwa sababu anaona utumishi wake unaanza kupigwa. Umeelewa maana yake? Anaona sasa, siwezi kuhudhuria seli, sina muda wa kufundisha wanafunzi. Kwa nini unaanza hivyo? kwa sababu mpango wa Mungu kusudi la Mungu halitimizwi kwenye maisha yako. kwa kusudi la Mungu sio kutengeneza hela, kusudi la Mungu ni kubwa ye kutengeneza hela. Sikiliza, sikiliza, hata makahaba kwenye night club anatengeneza hela, kwa kutengeneza hela sio kusudi la Mungu. Wenye dhambi wanaweza kuwa matajiri, kwa kuwa tajiri sio so mpango wa Mungu. Waliosema Mungu hayupo, Mungu amekufa, God is dead ni wanasiasa maarufu. Kwa mwanasiasa maarufu sio mpango wa Mungu. Naitwa Apostoli Shemeji Melaki. Nimesema kwenye mwaka wa uchaguzi, kwa mwanasiasa sio mpango wa Mungu, lakini unaweza ukamtumikia Mungu ukiwa mwanasiasa kama utakuwa na seli Dodoma, kama mbunge mwenzako ataokoka hapo, namtumkia nani? Mungu. Niko sawa. Kwa daktari sio mpango wa Mungu, sio kusudi la Mungu la maisha yako. Imaji Mungu anakumba asema huyu hapa, akienda akiwa daktari, yeye akiponya mtu mafua, haleluya, Mungu anatukuzwa. Umeelewa maana yake? Umeelewa maana yake? Yesu alisema enendeni. Wakati anaongea kusema enendeni, hakuchagua baadhi ya watu, ni mchanganyiko wa keria, walikuwepo wavuvi alo. Aliposema enendeni, aliwapa makusudi mbalimbali, alo. Naongea na ninyi wenye akili zao timamu, ambao hamjakimbia mirembe, naniona nanisikia aliposema enendeni ulimwenguni walikuwepo na watu na keria zao kwenye lile kusanyiko aliposema enendeni walikuwepo wanasiasa sindio eh? lakini yeah. wanatakiwa kwenda kuhubiri nini walikuwa madaktari dr luka ni daktari wakina erasto mkuu wa mji mkuu wa wilaya sindio paulo anasema mtendakazi pamoja na sawa sawa priscilla na akila civil engineers kama Paulo umewahi kusikia wakisema namshukuru Mungu, nimekuwa top civil engineer Tanzania au Israeli? Wanaambiwa tu salimieni kanisa lililoko kwenye nyumba yako. okay. unajua walikuwa naingiza shingapi? okay. Paulo, Petro ni mvuvi unajua samaki wake walikuwa wanauza shingapi? una details za biashara yake okay. Una, umeona alivyofundisha habari za Yesu kwenye, kwenye matendo ya mitume, amesema mimi naishi mpango wa Mungu wa kuvua. Umeelewa? maana yake ni akili materialistic, akili zilizoharibika zinaofikiri utaua utumishi ni mambo yanayohusu mambo ya ulimwengu, ambayo unaweza ukashindana na wenye dhambi kufanya It's not kwa kusudi la Mungu ni Great Commission, nimekurahisisha leo. Kwa hiyo kama mtu hahubiri Injili, hatengenezi wanafunzi, hayuko loko church, haimarishi wanafunzi, huyo mtu haishi nini? Ndio maana ukija ukaniletea nani zawadi uliopewa na bodi ya mainjinia, ukaitwa top, eh, injinia in Tanzania Pshum. Ukaiweka mezani pale, "Baba, nashukuru kwa maombi yako, nimekuwa nimekuwa top." Ukimaliza nambia, "Mwanangu, ongera sana, seli yako imefika wapi?" "Baba, mi sikiweza kufanya seli kwa sababu nilikuwa na kibiria nipate i nini zawadi ni mnaza kibao hiyo ulikuwa unatafuta hii zawadi ukashindwa kumtumikia Mungu. Kipi kinafaa, niwe wa kwanza kwenye mambo ya ulimwengu na simtumikii mungu kabisa, au niwe wa tatu na naseli zangu tatu nazosimama maeneo tofauti? Huyu ni mtu ambaye anajua ku prioritize mambo ya nini, ya milele, ya milele mimi nilipokuwa Kibaha nilisacrifice kuwa tio kwa sababu ya Injili, sacrifice kabisa. Rumeti wangu alikuwa ipiana Kibona akaniambia, boy utakuja kutuaibisha mwenyekiti. so, kwa nini yali so, mwenyekiti, kila Jumamosi we huko, mara maili moja mara soga mara rufu girls mara huku Yani, boy ynbo najua kutuahibisha mwenye na nawjuamwenyekiti akifeli ni kama Mungu wake amefeli. <laughs> Nikamwambia boy, usijali, mimi ntaenda choo kikuu. Nataka nini? nilinaro maono yangu kuwa kwenda choo kikuu, lakini nilihakikisha injili nanyanyuka wilaya ya Kibaha kwa sababu ilikuwa ukikusanya Kibaha nzima walikuwa nakuja watu kumi tu wa wilaya yani, semina ya wilaya. Unajua watu wangapi? Kumi sio buku kikumi. Moja, mbili, tatu, nne, tano, sita, saba, nane, tisa, ngapi? Kumi. Nimefika mazingira yale, hamu ya kuwa tio ikaanza kufa. Kila nikikaa nasoma hivi nasema yes, nenda kaombe. Ilipigwa kitu kizito kwenye chua hicho, shule hiyo, kwa kiasi kwamba mambo ya dini yalianza kupotezwa kabisa, mambo ya ibada yakaanza kuzarauliwa. Alafu nimefika pale kwati yo ikaanza kufutika. Wanaingia prep, mi nakaa kidogo tu, wakiandika jina langu natoka nje kwenye giza, raka paseke iko payaka ika, sijui hata kitu gani kinanisukuma, lakini omba tu. Nikauliza, mbona? Tukaenda kwenye semina ya wilaya, wakaja watu kumi, nao watu kumi ni wa Kibaha Sekondari peke yao. Kibaha Sekondari watu kumi ndo semina ya wilaya. Sima yeah! lazima iwezekani. Nikaanza harakati, sema harakati <laughs> nikaanza harakati. Kosa walilofanya walinipa mwenyekiti wa ukwati, sasa ndo mahali pa harakati lenyewe. Kwa sasa kwao nikaanza kukimbizana sasa, hapa tunafanyeje? Nikawambia ukwati atufunge siku, siku nne tufunga siku nne, kidogo watu wadondoke. Alafu nakumbuka siku ya nne niliambiwa kwenda kuhubiri maili moja girls, nikuwa na hubiri nimeeka hivi, haleluya watu ili ni posi kwa mara ya kwanza, nimepiga nne kavu, sio tatu kavu, nne kavu. Mungu, hiki kitu gani? hiki kitu gani? Walimu walikuwa hataki kusikia mambo ya dini kabisa, ni kama vile walimu hataki kusikia mambo ya dini Yaani hakuna kitu, watu walikuwa wanasema vibaya kama mambo ya dini. Kwa kurudisha ile hali, it need prayer kwa sababu ilikuwa ni adui amenitafia kwa hile tayari, ikaanza kunipa nafasi ya kupaju a totally different direction. Sasa mwalimu wetu wa physics alikuwa anakuja Jumamosi, maana kwa nafu ya Judaism, akija Jumamosi hanikuti, hanikuti Shukuru Mungu, sina msoki physics, umejitahidi sana. Haleluya, matokeo yangu siende kugugo <laughs> Mungu anakuona, unaijua radi. <laughs> Umesikia? yeah. Something ilikuwa tofauti, naniambia, you need to... okay. Okay. Kwani sasa hivi kwa sababu mi sio tio, nimepungukiwa nini? Eti, jamani amwelewe njili kwa sababu mi sikuwa Tanzania wan eh? au ningekuwa Tanzania wan, unajua nilikuwa kwanza, umewai kusikia mi nikihubiri matokeo yangu kwaaza, one, sikiani, nili, hata ningekuwa Tanzania wan nikaitwa kuhubiri njili usingesikia nikitaja nimekuwa wangazi. Kwa nini haziokoi hata cockroach? Kwa hiyo sometime kitu cha kimungu ni lazima kipewa priority above everything else. So ilikuwa ni sorry, sometime uongo wa ibilisi. Futa hiyo haraka sana, jinga kweli. Unanichomegea clip, atumeaje mdomo wangu jamani bwana. Hey, nabokemee, umesikia eh? Always learn priority. Mpango wa Mungu ni hii kazi ikamilike, tuko sawa hii kazi ikamilike ikamilike, mwambi mwenzako, mpango wa Mungu ni hii kazi ikamilike yeah. Naomba niulize, hii kazi inahitaji ni sacrifice yeah. kubwa tu, ina maana kuna fursa taziacha. I, I, I, I thank God. Mnaonaje nie watu mnaelewa injili? Nie watu najua kuwahubiria ah. ninyi injili ni raha sana. Najua mi naangaliaga ripoti zenu watu hapa wamekataa kazi nyingi tu hapa, wengi wengi wengi, sio kazi tu, watu wamekataa na watu wa kuwaoa wenye mpunga mrefu, kwa sababu wameona watakuwa kwazo la nini, la injini. Huyo mtu amekomaa, huyo mtu tayari ameanza kutazama maisha kwenye mwanga wa tofauti. Siazungumza tangazo la safari lale. <laughs> Yaone maisha kwenye mwanga bora. <laughs> Wameshaanza kuona maisha kwa jicho la angalia, kusudi kuu la nani? la Mungu, kufikia no no no, ulimwengu wameacha. Why? Because ministry is sacrifice, because hata aliyetupa huduma hii alianza kufanya nini? kujizabihu, sacrifice. Alikuja akafa ile kuwa sawa na Mungu wa Filipi mbili anasemaje? aliachana nayo akachukua umbo la mwanadamu. Wajua Mungu kuchukua umbo la mwanadamu ni kujishusha, ni kujidhabihu, ni kujitere, ni kujitupa chini kabisa, iko sawa akatuma umbo la mtumwa, akawa na umbo la mwanadamu, akachukua mwili wa mtumwa, akawa na umbo la mwanadamu. afu sio hiyo tu, mauti alinyekea mpaka nini? Mauti. mauti gani? mauti ya msalaba. Death, the worst death. Msalaba wa aibu kabisa, sacrifice. Shida ni kwamba ulimwengu huu hatufundishi sacrifice. Kila kitu nafundishwa, naweza kupata nini, naweza kupata nini, naweza kupata nini, naweza kupata nini? Ndio maana watumishi wengi wanafundisha injili ya how to get. Sikiliza, injili inafundisha how to lose kukaa hapa siku tatu, you are losing something for something more important. Ni sacrifice. Kwenye uchumi tunahitaji ambacho you lose a for b. Hii ni opportunity cost, tumeacha a tufanye b. Hivi unajua, kuna wengine hapa walikuwa na madili, walitakiwa kufanya wikendi hii ya mpunga mrefu, lakini wako hapa wanaonekana kama wanacheza watu, watu ulio wakataa wasifanye nao dili wikendi, wanaona kama umepoteza. Wakiona waki video na rekaba yake iko hawaoni elfu kumi pale, hawaoni milioni moja Lakini unajua nini? Kwenye hiyo rakapaka, unaonekana kama unaongeaongea ovyo, unaokoa watu kumi, unaokoa watu ishirini, unawapa watu uzima wa milele kwenye mambo anayoonekana ni upumbavu duniani, ni hekima. Sacrifice. Sacrifice. we ukiniuliza mimi nataka nini sasa hivi nilale unawavumilia una wanaokuamsha asubuhi baada ya kufanya kambi siku mbili siku ya tatu mtu anakuambia saa imefika hivi hajui nimesimama jana Leo asubuhi nikamwazia Ebeneza alipokuwa anasema, kwa nini tusianze saa moja? Nikasema au kwa sababu si yeye anayesimama. <laughs> Nimesema tu lilewaza, sijamwambia mtu yeyote, ila nimekuazia vibaya, mtumishi wa Bwana. <laughs> <laughs> Mwenyewe kwa nini koli nauma, mwili unauma. Jana nimetoka hapa, mkono unauma upande mmoja, sijui nimbeba nini hapa au ha, nipigwa kipapae sijui. <laughs> lakini like lakini unafanyaje? I must go, that is sacrifice. Usiwe na nashida, mtumishi, endelea ukaza we... hivyo <laughs> hivi, maana ukilegeza, tutaanza saa nane. <laughs> Maana ungeniuliza tuanze saa ngapi, nikana navyojisikia, ningeamka asubuhi kwanza, ningepunga upepo, ningeenda swimming, ningekunywa na juisi, ningelala, ningeweka miguu, ningekimbia kimbia kidogo. Tukutane saa ngapi? Saa nane. Lakini hiyo ndio inavyotakiwa. You lose something. You lose something. Hallelujah. Hallelujah. Naomba niwaambie ukweli. Tukitaka kukamilisha hii project global, Kuhakikisha kila sehemu Injili imefikiwa. I'm telling you. Not some of us, all of us will learn to sacrifice. Hallelujah. Roho wa Mungu atusaidie. Jambo moja, kujidhabihu. Kufanya nini? Kujidhabihu kama nani? Bwana wetu. Kama nani? Bwana wetu. Kama nani? Bwana wetu. Kama nani? Bwana wetu. Huo, nafikiri Paulo alikuwa naenjoi kaa gerezani siku zote hizo. Paulo anaambia, ukifika Yerusalemu wanakushika wanakutwanga, anaambia don't worry, sio kutwangwa tu, kufa pia niko tayari kwa injili, nasemaga hivi. na mke wangu alimsaidia zamani, wakati unaanza kufanya huduma hivi, akasema hivi: The gospel is not something to live for. It is something to die for. Mtumishi yoyote akiuliza, unavyohubiri hivyo utaishi nini? Huyo sio mhubiri wa injili, huyo ni mwizi. Huyo ni nini? Mwizi. Utaishije Kwani injili ni ya kuishia au ya kuifia? You came to preach to lose, not to preach to get. Ndomana Paulo anasema watu wengine wanaichukua nini, Godliness kama nini, The means to gain, wanachukua utaua kama njia ya kupata faida. Angalia, Wakristo wengi wanafundishwa kutafuta faida kwenye kila kitu. Wakisikia kuomba, cha kwanza, njoo uombe kwa ajili ya watoto wako, ni faida kwanza, ni faida. Huo ni uadui wa Injili, kwa sababu wakristo wengi hawawezi kuja kuomba mpaka umeweka faida ndani yao, kwa sababu maana ya utaua. Unakuta mtu anaomba lakini ni selfish, hampendi mtu yeyote. Okay, naomba niulize, tangu huja hapa umekuwa ukiombea nini? Nani ameombea gari tangu tuje hapa? Watu wanakomana unakuta mtu anaombea ukuaji wako wa kiroho, ukuaji wake wa kiroho sio kwa ajili yake kamaj, ukuaji wa kiroho ni wako, ila ni kwa ajili ya nini wengine. <gibu> Unaona Mungu anavyotujenga, Mungu anatutoa kwenye eneo la ubinafsi kabisa hivyo nafikiri sisi tunaongoza maombi haya ya Mungu, tupe Arusha, tupe Dar nah, tupe nini, watu waamini, wakuwe waimarike, wazofanya injilisti, tupe ujasiri na usemi wea. Nikwambia, hatuna mahitaji ya kimwili? Tuambiane ukweli, we ulivokaa hapa hauna mahitaji ya kimwili basi? Mii inawezekana, mmevuka. Mimi sina mahitaji ya kimwili mejuaje? Mbona mmesema siri ya ah, eti unayo kwa maana yake nini? Ukikaa useme utumie siku mbili kuomba gari, siku mbili ah, unagundua kuna mtu yuko Simiu, hajawahi kusikia Injili, unasema and then what? Nimepata hiyo gari. Nimeambia jana, mfano wa gari, unaendesha inaendesha, bali imekuwa mkweche, lakini mtu aliyeamini ujenzi mkubwa sana. Haleluya! maombi yangu yatafufua watu kwenye mikoa hiyo ambayo ajafikiwa na injili iko oh, sawa. Mwanafunzi nayemwombea leo anaweza akawa Filipo wa kesho, akaelekea Samaria. Maana yake nashiriki kwenye nini? Mpango wa Mungu wa kufikia nini? Ulimwengu wote. Ndio maana tunaomba Paulo akiwa gerezani, haombi aletewe chakula, haombi atate watetezi, anasemaje? Nipewe ujasiri na no, useme yuko gerezani, yuko kwenye minyororo, anaomba ujasiri gerezani. Maana yake nini? Hata hapa gerezani nizae matunda, nizae matunda. Tobana akina Onesimo walizaliwa kule meela, maana yake The gospel is not about selfish ambition. It is about dying for something, losing something. Sasa aa, ni kuambie jamii yetu hatujafundishwa ku lose something for something, tunafanya nini? Yangu yangu yangu yangu, tangu kwa mdogo ni yangu, yangu, gari yangu, ndoa yangu, watoto wangu, biashara yangu. Tunaenda kuombea biashara zetu, tunaomba kuombea kazi zetu, tunaweza kuombea nyumba yetu, tunaenda kuombea asili wetu, wetu wetu, yangu yangu, kila kitu yangu, yangu. Mtu na shida ni kwamba mahitaji ya wanadamu ni endless, haya ishi ukweli ukimaliza kuomba biashara yako ya kwanza itengamae, unapata wazo la biashara ya pili, unafunga siku kumi kwa ajili ya yo biashara. Ukipata mtoto wako anazingua shuleni, unafunga siku tatu kwa ajili ya mtoto wako. Ukipata jirani mmoja anaana kusumbua, unafunga kwa ajili ya jirani. Ukipata haleluya. Ndio maana huwezi kutukuta tunaombea nani atakuwa rais eh? Mungu, naomba mpango wako juu ya nani atakuwa rais. Nani amekuambia kuwa rais ni mpango wa Mungu? Niliwambia jana Injili haitegemei nani iko madarakani. Sitaki kuwatajia nchi, nchi kadhaa ambao wanaoongoza ni watu waliookoka lakini zina mateso. Sitaki kuwatajia. Na zingine zinaongozwa na wachungaji. Sitaki kutajia. Hiyo nchi inaporomoka na inaongozwa na mchungaji. Sitaki kutajia. Kwa Google mwenyewe. Umeelewa maana yake? Umeelewa maana yake? Umeelewa maana yake? Umeelewa maana yake? Naomba nikuambie, Mungu hawazi nani atakuwa rais wa Marekani mwakani, si mwaka gani, mwaka hiyo miaka. Mungu anawaza nini? mpango wake wa tangu mwanzo uzuri. Mmoja watakaozuia na watakaopeleka huo mpango ni watu gani? watoto wake. Watoto wake wakianza waki kuombea maharage kila siku yangu, yangu yangu yangu, haitaenda Wanaochelewesha project end of the world ni nani? Sio habari ya vita na matetesi ya vita kila mahali N -n -n. ni wale wenye mandate walioambiwa enendeni ulimwenguni kote. Wao ndio wanaopoteza, sio aina ya rais, sio aina ya mfalme aliyeko Saudi Arabia, sio aina ya kiongozi aliyeko China. No, ni what are we doing kwa sababu kama ukitaka kuhubiri Injili haijalishi nani yuko madarakani, kwa sababu hakuna mtu atakaye kuzuia unapojiombea ujasiri na useme iko sawa, iko sawa? hakuna mtu unaponyombea nini? Ujasiri na useme okay? Chumbani kwangu nani ana kontrol na kuomba? Aleluya! Amen. Ndo maana huduma inatakiwa kwa jambo la kibinafsi. Kila mtu ajione katika mpango wa Mungu huo, kila mtu aliyeko hapa ajione katika mpango kiasi kwamba, nisikize vizuri, hata ikatokea serikali kasema hatutaki makanisa ya kusanyike, injili isikwame. Kwa hiyo Paulo anasema, hata nikifungwa, injili yangu haiwezi kufungwa. Unajua maana yake nini? Kwa sababu injili haitegemei umekaa kwenye posta gani naweza kuwa wamelala hospitali na naangalia na mgonjwa na anaokoka. Wakikutia gerezani, unatoka na timu nzima, Onesimo, Prokoro, Batimayo. Unakuwa na seli ndani ya seli, seli ya kwanza na seli ya pili ya zifanani. Kosa watakalofanya wakuweke kwenye seli, alafu mwe watano Injili haiwezi kuzuiwa, haleluya! Injili haiwezi kuzuiwa. Anayeweza kuzuia injili nini? Ni ujinga wa Wakristo, ujinga wa Wakristo. Ndo maana anasema kila seli iwe imara, na kila mtu afanye huduma kwenye seli. Hasiwepo mtu ambaye amelala, afanye huduma. Kila mtu afanye huduma. Yes, nasikia anachosema kila mtu afanye huduma. Kila mtu afanya huduma kiasi, kama hata mwaka elfu mbili na thelathini iliamini dada akiwa rais wa Tanzania enzi hizo, alafu akasema sitaki makanisa yoyote Tanzania. Ninakuambia injili itakuwa kwa kasi kuliko miaka yote. Unajua kwa nini? Sio aposto tena anasimama, ni kwamba muda hasa hivi nayesimama nimi peke yangu, lakini tukitawanywa, tuko ngapi hapa? Kila mtu atakuwa anasimama mahali pake. Iko sawa? Iko sawa. Maana yake persecution haijawahi kuzuia injili. Persecution mara zote imechocha injili mara zote. Ni Mkristo mjinga tu anahisi akipingwa injili inazuiwa. Naenda kacheki mahali popote enye Biblia yako, injili pokuwa inapingwa, ilikuwa inaenea. Soma neno kwenye Matendo ya Mitume, ikiwa hash ndo inaenea. iko sawa, iko sawa. Lazima ujue namna Mungu anafanya kazi, usilalamikie tu vitu ovyoovyo. no, no, no, how God works. Kwenye Matendo ya Mitume alipouwawa Stefano si walitawanyika, okay. Kwenye mtawanyiko ule kulikuwa na mpango wa Mungu yeah. Walipotawanyika walienda Samaria. Ni sawa na mtu aja watawanya hapa, kila mtu aende nchi nyingine. Nchi ngapi ziko duniani? Kuna nchi ngapi duniani sasa hivi? Nyie wa ukanda wa mashariki mkitawanywa, mki tu kwenye kila nchi, ni makanisa ya kwenye kila nchi. Melewa manake kuelewa hiyo, kwa sababu wee mwenyewe ni jeshi kubwa Sio anawa wewe mwenyewe ni nani? esaeleag so the gospel cannot be stopped by anything anyhow anywhere. The gospel inatembea kwenye hali zote. in fact, Wakristo hata wakipewa wanaweza wakabweteka zaidi, na injili sienee zaidi. Unaelewa maana yake nini? kwa sababu kama tageti ni politics ikipatikana, si mnalala? So, mlikuwa mnaiombea nchi mm, mnasukuma kidini apatikane rais Mkristo ndo? no, mnaombea nchi hapo. Akipatikana tu nione kama Yesu ataokoa watu wengi zaidi. Nani amekuambia okay? Niwaulize kitu, nani ambaye kiongozi wa kisiasa amemzuia asiubiri injili mpaka leo hapa kwetu okay? Nani amekwambia usiongee na yule dada ambaye unakaa naye geto moja nani amekwambia usongee na yule jirani yako mmepanga pale, ni diwani ni mbunge wako? so sondomana naitenga siasa na nini na injili. When it come to the gospel, Injili ina mtindo wake. Sasa ukitoka hapo nje, tafuta kadi ya chama chako, fanya mambo yako sawa eh, lakini hapa kwa habari ya injili ya Yesu Kristo. Injili ya Yesu Kristo haizuiliki wakati wowote. Haleluya! Ndio maana ni kwa nguvu za Mungu. Aisemaje? lakini ninyi mtapokea nini? Nguvu akisha juu yenu akija juu yenu, nani? Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa nini? mashahidi wangu. wow. katikati ya mazingira ya tight politics and a tyranny, serikali mbaya. Semaje? lakini ninyi focus kwao unaweza ukaondolewa kwenye focus, sababu nafikiri political gospel haipo. Angabana, nielewa. Kwa, we have to know ni wakati gani tunafanya siasa na wakati gani tunafanya nini, injili. Usichanganye mada. Wakati wa kuuza sera uza sera, wakati wa kuhubiri injili hubiri nini injili Ni sawa na wakati unatibu mgonjwa, tibu mgonjwa. Wakati akuhubiri injili, hubiri injili, just the same thing. Aujui kwamba political opposition ni keria awa, haujui eh? ni keria ya watu. Hiyo keria ya watu, watu wanaingiza hela pale. Wewe tuko na matawi, watu wanaingiza hela. We unabeba we, kubeba matawi ndo watu wanaingiza hela zaidi. Sasa politics, ride on influence. Mwenye wengi ndo mwenye nguvu. Haleluya, haleluya. Lakini mfalme wetu ni mmoja, anaitwa Yesu Kristo. Haleluya, haleluya, haleluya. Utuwe kama Daudi. Kuna mfalme mwingine, kuna mfalme mwingine, kuna mfalme mwingine, kuna mfalme mwingine. Huyo ndiye litakaye mtukuza. Haleluya, huyo ndiye nitakayemtukuza. Haleluya, huyo ndiye nitakayemtukuza. Haleluya, kwa mpango wa Mungu ni kufikia ulimwengu mwem... mwem... kwa kwa kwa, tumekubaliana kwamba hekalu lazima litanuliwe litoshee mataifa yote. Inatanuliwa wapi? Katika Kristo. Namna gani utakuja katika Kristo? Ni kwa kuhubiri kwetu nini? Jee, kwa lazima wana, Yesu anaposema maneno hayo anatoka kwenye Agano la Kale, Mwanzo kumi na mbili msari wa tatu Mwanzo kumi na mbili msari wa tatu tasoma misari mingi kidogo hapa, alafu taenda kuomba. Mwanzo kumi na mbili msari wa tatu ayudhea. Mwanzo kumi na mbili msari wa tatu inasemaje? Tuanze mstari wa kwanza eh. Hii tuelewe na mtoka wapi. Bwana anamwambia Abraham toka wewe. Katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako enda mpaka nchi nitakayo kuonyesha. Kwa ukitaka kujua Musa alitumia nini kuwashawishi Wayahudi, alitumia nini? Kitu kama hiki. Mbona sasa? Eh? <laughs> Tayari kuna ahadi hapo. Okay, asemaje nami nitakufanya wewe kuwa taifa na kukubariki na kulikuza jina nami nitabarikiwa na wakubarikiwa. Nini? nitamlaani katika wewe, katika nani? Wewe. Nini? jamaa zote za dunia watabarikiwa. ni wangapi? jamaa zote za dunia. Kwa unaona mpango wa Mungu naikulu nini? jamaa zote za dunia. Kwa mpango ambao alipewa Ibrahim include jamaa zote za dunia. naomba uende Mwanzo kumi na nane mstari wa kumi na nane. Mwanzo kumi na nane mstari wa kumi na nane. Sasa hivi tumeshaelewa background, kwa tusome mistari tu kumi na nane, nasemaje? Akiwa Ibrahimu atakuwa taifa kuu, sema taifa kuu hodari na katika ye