Haleluya, aleluya, hataanzimumze mambo machache kwa ajili ya kusanyiko letu leo, ili tuende kwenye kipengele kingine. Ukombozi tulionao katika Kristo haujatuacha watupu, kwa maana ya mu Mungu ametupa roho wake, Mungu ametupa roho wake nacho tu hakikishia kwamba tumesamehewa dhambi zetu, ni roho wa Mungu aliyeko ndani yetu, huo ndio hakika, kwamba Mungu muesabia haki, Mungu ametutakasa, Mungu ametuosha, ni kutupa roho yake ndani yetu. Ukisoma katika maagizo ya Yesu kwenye agizo kuu, nitasoma mistari kadhaa Mathayo 8 mstari wa kumi na nane mpaka ishirini. Mathayo 28:18 hadi 20, Biblia inasema, Yesu akaja kwao, akasema nao, akawaambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Basi enendeni mkawafanye mataifa kwa wanafunzi, mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu, na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi, natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari. Hakikisho ambalo Yesu ametupa baada ya ufufuo ni hata ukamilifu wa dahari, nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Hilo ni huo, hilo ni hakikisho ambalo ametupa alipofufuka. Marko aliandika habari hiyo hiyo kwenye hmm, Marko 16, kuanzia 15, ninasoma mpaka 20, alafu nakuonyesha baadhi ya vitu. Mstari wa 15 nasema jakawaambia, enendeni ulimwenguni mwote mkahubiri injili kwa kila kiumbe. Sema kwa hubiri injili kwa kila kiumbe aaminie na kubatizwa ataokoka, asiamini atahukumiwa. kumi na saba, na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Sema ishara. Kwenye Matayo anasema niko pamoja nanyi. Matayo ameandika kwenye lugha ambayo ni passive, lugha ambayo hauoni tukio, lakini Marko aliandika kwa kutumia lugha ambayo inaonyesha vitendo: na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Neno ishara ni neno la Kigiriki semeion ambayo maana yake ni indication, au ni kitu kinachoonyesha kwamba kuna kitu, sema kuna kitu. Kwa hiyo kunaonyesha kwamba ishara, kile sema mata nipo pamoja nanyi, itadhihirika kwa ishara hizi, sema kwa ishara hizi, ndio maana akasema, na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu, sema kwa jina langu jina hapa itakuwa inahusika moja mamlaka yake lapi, lakini pia inahusika uwepo wake. Kumbuka tupotoka kwa, kwa jina langu au kwa sababu nipo pamoja nao. Akaanza kuzungumzia mambo yafuatayo. Uh -huh. Wa nini pepo watatoa, pepo watasema kwa lugha nyoka, hata wakinywa kitu cha kufisha hakitawadhuru kabisa, wataweka mikono juu ya wa wagonjwa nao watapata afya hizi zinaitwa ishara ko, kuna vitu vinavyoonyesha kwamba sisi sio watupu. Sema sisi sio watupu, tunaye Mungu. Sema tunaye Mungu. Ukisoma mstari wa kumi na tisa na ishirini asemaje? Basi Bwana Yesu baada ya kusema nao, akachukuliwa juu mbinguni. Kinawachanganya watu neno kuchukuliwa juu mbinguni, kwa sababu aliona kama amehama hivi, hayupo. Matumizi ya mbingu nimewambia mara nyingi, haitumiki mara zote kumaanisha juu au mahali kule mawinguni, bali yamaanisha kutokuwa katika mwili, maana yake kuwa katika roho basically, kwa sababu maelezo ya chini yake inaonyesha ya kwamba hakwenda mahali popote. Katika uchambuzi wa Biblia, muktadha ndo kila kitu. In Bible interpretation context is the king. Anasemaje? akaketi mkono wa kuume wa Mungu. Actually, tunajua ya kwamba mwamini ni mahali ambapo Mungu ameketi. Tuko yes, sawa eh? Yes. ina make sense eh? Sasa, yes. Tunakubaliana yes, tunakubaliana kama tumeketishwa pamoja na naye na, katika ulimwengu wa roho. Yes, sindio eh? au sisi hekalu la Mungu ambalo Mungu anakaa ndani yetu, tuko sawa eh? Yes. k okay. Kwa hiyo anasemaje hapa, anasemaje Hame akaketi mkono wa kuume wa Mungu. Naomba niwaambie jambo, lengo lote la ukombozi ni Mungu kaa ndani ya wanadamu. Kwa mkono wa kuume wa Mungu ni... Mungu ni roho, kulia kwake kwa wapi? na mshoro wake kwa wapi? Haleluya, nataka kubadilisha kwa hiyo mko... yeah. <laughs> mkono wa kuume wa Mungu sio huku. <laughs> mkono wa kuume wa Mungu actually, matumizi ya neno mkono wa kuume kwenye Agano la Kale yana signify nguvu na mamlaka. Naomba nikuambie kitu leo hii, mtu akitafuta kuona nguvu na mamlaka ya Mungu anaenda wapi? Anaenda Israel, anaenda mto Jordan, anaenda uh, Gesemane Anatajuwa akutane na nani? Muamini au nani? waamini wako hapa na nani? akutane na nani? akutane na nani? Mwamini, ili aone mkono wa kuume wa Mungu huko wapi, mahali ambapo kuna mamlaka ya Mungu na kuna utendaji wa Mungu na maana juu yake, kwa sababu mkono wa kuume wa Mungu upo ulimwenguni. Anasemaje? ishara hizi zitafua na waaminio kwa jina langu watatoa pepo kwa kutoa pepo ni kwa sababu gani? Mungu yuko ndani yetu, si ndio? na hiyo ni ishara. Sema ishara, alafu akasemaje chini yake, anasemaje? nao ishirini tora ishirini nao wakatoka wakahubiri kote kote. Nani walitoka? Wanafunzi wao, wakatoka wakahubiri kote kote. Walikuwa peke yao? Angalia maneno ambayo Marko ametupa, Bwana akitenda. Bwana gani yule aliyepaa. Kwa kupaa ni kwenda wapi? kwa sababu amesemaje? Bwana akitenda. Kwa kupaa sio kupotea, ni kuchukua uhalisia ndani ya mwamini, ambapo ndo wapi? mkono wa kuume wa Mungu. Bwana asifiwe. Hapa asemaje? Bwana akitenda kazi pamoja nao na kulithibitisha lile neno kwa ishara zilizofuatana nao, kwa sababu naona ishara inaonekana Bwana alikuwa pamoja nao. Bwana asifiwe! Na hiyo iko halisi sana kwa Bwana kuliko hata waamini wengi. Ndio maana muamini mwamini, actually akiguswa, ni Bwana ameguswa, ndivyo Bwana anavyochukulia, kwa sababu ni halisi sana. Ndio maana nawambiaga watu wengi, usikae kwenye hisia zako Kaa kwenye uhalisia wako. Sasa so, hisia zako, naweza ukaamka ujisikii kama una nguvu yoyote asubuhi. Nani amewahi kuamka asubuhi anajisikia kama vile mbona kama maisha yana maana? Ukaamka na hisia fulani hivi, hazieleweki. Hisia naita zamani, hisia za rege. Unaamka haueleweki, yani unaamka hauna hela. Unaamka jana, umekumbana na mtu ndio ukalala. Unaamka na hangover zaidi ya pombe, unasikilizia I don't feel ahatoeaoi Imaanishi wao ndio uhalisia wako. ni nini? Mungu anakaa ndani yangu, hiyo haitaki kuwa na hisi. Wanaume wangapi waliamka asubuhi wakajisikia wali? Ni wanaume, mbona walivaa suruali. Sasa leo nilipoamka nikajisikia like, I'm kind of a woman. Hakuna. Uliamka asubuhi ukatafuta jizi yako moja mata <laughs> Ukwenda kuchukua dera kwa nini? You you don't have to feel, you know. Hallelujah. Hallelujah. Bwana akitenda kazi pamoja na. Sema so, Bwana atenda kazi pamoja na mimi kwa ishara zinazofuatana nami. Kwa unaona Luka Marko anaandika pia kitu hicho hicho, lakini Luka anaandika kwenye Luka 24:49 kwenye agizo kuu hilo hilo. Luka 24:49 Luka 24:49, baada ya maelezo ya Yesu kule juu, akawaambia, haya ndio maneno yangu niliwaambia ilipokuwa pamoja nanyi, yote lazima yatimie aliyo kwenye Torati ya Musa na manabii, akawafunulia akili zao wapate kuelewa na Maandiko. Alafu 47 anasemaje? na kwamba habari ya toba na ondoleo la dhambi itahubiriwa toka Yerusalemu, afu na kuendelea. Arobaini na tisa anasemaje? Natazama na waletea juu yenu, sema juu yenu ahadi ya Baba. Umeona, lakini kaeni humu mjini hata mvikwe uwezo utokao juu. Ameita uwezo utokao juu. Sasa unatakiwa uelewe ya kwamba matumizi ya Kiswahili anaweza akupoteza kidogo, sababu ukiona neno uwezo kutoka juu, unaweza ukawa naangalia hivi uone uwezo kutoka juu, lakini basically, power on high high pale, sio hate, sio mahali palivyoinuka. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Nitakuonyesha ni nini kwa sababu huyu ni Luka ambaye ndiye aliandika Luka Matendo ya Mitume alieleza kitu hiki kwa lugha nyingine ambayo walikuwa wanasubiria mvibwe uwezo toka juu. Kwenye kusubiria kwao kwenye Luka, yeye kuna namna alivyoiandika kwenye Matendo ya Mitume moja, alianukuu maneno ya Bwana mwenyewe kuanzia mstari wa tatu, wale aliowadhihirisha nafsi yake. Mstari wa tatu: kwa dalili nyingi baada ya kuteswa kwake ya kwamba yu hai, sema yu hai, akiwatokea muda wa siku wa 40 na kuyanena mambo aliyohusu falme wa Mungu nne hata alipokuwa amekutana nao aliwaagiza wasitoke Yerusalemu. Unakumbuka Luka 24:49, eh, mpaka mvikwe uwezo utokao juu. Lazima tuangalie muktadha la wa jumla unazungumza unasum, kitu gani, na ya kwamba anasemaje, waingoje ahadi ya Baba ambao wamesikia habari zake kwangu. Maana yake alishawaambia, si ndio eh? Tano, ya kwamba Yohana alibatiza kwa maji, bali ninyi mtabatizwa katika Roho Mtakatifu baada ya siku hizi chache, kwa uwezo utokao juu amesha ha? Tufunulia hapa nini ambacho hakuandika kwenye mstari wa arobaini na tisa? Uweza utokao juu ni ubatizo wa Roho Mtakatifu, kwa sababu hicho alichokuwa anasubiria. Mstari wa nane anaendelea kusema maneno haya, lakini mtapokea nguvu. Anaita tumia maneno gani? Mtapokea nguvu. Alafu asemaje? Akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu a juu lakini kama hao walishamwamini Yesu, tunajua kinachomfanya mtu au amekombolewa ni nini? Roho Mtakatifu kuwa ndani. Kwa roho mtakatifu kuwa juu ni kwa sababu alikuwa ndani, so the spirit upon is because the spirit was within. Kwa hiyo, kwa hiyo, kwa hiyo ubatizo wa roho mtakatifu au Roho Mtakatifu kwa juu ni matokeo ya Roho Mtakatifu kwa ndani. Kwa hiyo hiki kinachoonekana juu au kinachoonekana kwa nje ni ishara ya kuonyesha kwamba kuna kitu ndani kwao. Tuna Roho wa Mungu ndani yetu, ndio maana tunanena kwa lugha, ndio maana tunafurahi katika Roho. Ndio maana tunacheka, ndio maana tunatembea kwenye karama za ufunuo, karama za nguvu, tunaponya wagonjwa. Muone matokeo yake, hii ni Roho Mtakatifu kuwa juu iko sawa, iko sawa kwa hii. Roho Mtakatifu kuwa juu ni ni- ni, ni mwamini kudhihirisha Roho Mtakatifu aliyeko ndani. Kwa, kinaanza kipi kuwa juu au kuwa ndani? Kwa, kwa hiyo unapomwamini Yesu Kristo signature ya kwamba imefanyika mwana wa Mungu ni nini? Roho Mtakatifu kuwa ndani. Kwenye Warumi nane anaelezea kuanzia msora kumi na nne hadi kumi na sita wale aliona wasio na, yule asiye na roho wake, huyo sio wake. Kwenye waraka wa kwanza Yohana nne kumi na tatu asemaje? Ametushirikisha roho wake. Waraka wa kwanza Yohana nne kumi na tatu ametushirikisha roho wake. Kwa hiyo ili uwe mwana wa Mungu, unakuwa na roho wa Mungu ndani yako. Ndio ulipohubiriwa Injili, uliposema yes, Yesu ni Bwana na Mwokozi wangu, nimekubali ya kwamba alikufa kwa ajili ya dhambi zangu na alifufuliwa ili pate kuhesabiwa haki, sawa sawa na Warumi 4:25 tano. Maana yake nini? Signature ni roho kuwa ndani, lakini roho kuwa ndani anaweza kuwa juu, iko sawa. So the spirit upon ni udhihirisho wa roho aliyeko ndani. Kwa mwamini mwenye roho wa Mungu na asiyeamini ambaye hana roho wa Mungu, ukiwaona kawaida wanafanana Mapacha wawili, mmoja anaweza kama muamini na mwingine akawa mtoto wa, mtoto wa Ibilisi, si ndio? Eh, na ni mapacha wanaofanana. Kinachotofautisha ni kilichoko ndani yako, lakini kila mmoja wao anaweza kudhihirisha alicho nacho, si ndio? Kwa sababu huyu aliyeamini anaweza kudhihirisha roho aliyeko ndani yetu, aliyeko ndani yake. Tuko sawa, tuko sawa, tuko sawa. Kwa kunaweza kuwepo na nini mamwezako a ishara, kwao, ishara ni dalili ya kwamba mwamini sio box tu. Ishara inadhihirisha kwamba mwamini alivyo, ijapokuwa anaonekana kawaida, anaonekana mwembamba, kilobaiti moja, au bonge, kilo mia tano hamsini, au mrefu kama twiga au mfupi kama nani, lakini hao watu wana kitu ambacho kinafanana, ikiwa ni waamini wote, wana roho ndani yao na wote wanaweza kumdhirisha huyo roho. Haleluya, haleluya, wote wanaweza kumdhirisha huyo roho, na ndio maana kwenye Wakorinto wa pili tano tumezoea kusoma sura ya kumi na saba ambayo inasemaje: hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Actually hayo ni maelezo ya mstari ulioko juu yake, ambayo unasemaje? Tangu sasa hatumtambui mtu yoyote kwa jinsi ya mwili. Kwa lugha ya rahisi, mwamini hatambuliwi kwa mwonekano. Huyo mwamini akipewa space, unaweza akablow hasa. Ah, ni wewe, haleluya! Ni wewe, ni wewe, sema ni wewe. Na, na, nisikilize, ni ndugu zangu na ndio maana inabidi tuanze kujizoeza kudhihirisha sisi halisi, ambayo haionekani kwa nje. Sema, sisi halisi, ninavyoonekana nje sivyo nilivyo ndani. Mwambie mwenzako <laughs> hivi. Kwa hiyo binadamu anaweza akakuchukulia poa mpaka utakapo switch rank. In fact, natumia switch kwa sababu unaweza ukajizoeza kutembea kikawaida. Ila basically muamini hakutakiwi kuswitch rank, anatakiwa kutembea supernatural wakati wote kwa sababu halisi ni nini kinachoonekana au si kinachoonekana? Yeah. Kwa sababu unajua muonekano wako wa mwili unaweza kupagaraganyika. Lakini hali yako ya ndani ni stable forever. Ni ya milele, ni ya milele, mwambie ao ni ya milele. Kwa hicho kilichoko ndani ni cha milele. Unaweza wakatika kidole, lakini tenye hakikatiki. Sasa nimekatika kidole hiki, sijui kama nitakuwa na mtembeo kama wa zamani. <laughs> Nilivyokuwa jana ndivyo nivyo leo, ndivyo nitakapokuwa kesho. Hallelujah. Kwa sababu roho hapungui, unajua roho ni wa Mungu eh? Uzima unaitwa uzima wa milele kwa sababu ni uzima wa Mungu, haupungui, uko full size package. sizpackge haijawapungua Hallelujah. Kwa hiyo ndio maana Yesu, turudi kwenye darudi kwenye Yohana, lakini tuanzie na Yohana tatu, basi kabla ya kwenda kwenye Great Commission. Yohana, Yohana tatu, kuna mtu mmoja anaitwa Nikodemo. Nikodemo alienda kwa Yesu specifically, sio mafundisho pekee yake, hata mafarisayo walikuwa wanafundisha. Alimwambiaje? Alimwambieje? Mwalimu, mm. umetoka kwa Mungu. Alafu hajasema kwa sababu unafundisha vizuri, yep. Yesu akamfundisha vizuri, sawa eh, si sawa? yes. Eh, bwana wetu ni mwalimu mzuri, si ndio? Lakini hakuishia pale, yeah, wewe ni rabi, you teach so well. Lakini akasema hivi, wewe umetoka kwa Mungu In fact, hiyo sio notisi nzuri za kuchukua, kwa sababu Yesu hajatoka kwa Mungu. Yesu ni nani? Kwa hiyo yeah, kwa sababu alikuwa anachukulia kama rabi. Fundisho la Yesu pale ni kumdhihirisha kwamba sio kwamba nimetoka kwa Mungu, actually mimi ni Mungu. Lakini akaanza kumfundisha mambo yafuatayo, alita alisema hizi ishara unazofanya hawezi kufanya mtu wa kawaida isipokuwa ametoka kwa Mungu. Afu Yesu usifikiri hakumjibu swali lake. Yesu alichojibu, akaanza kuelezea uhalisia wa ndani unaosababisha matokeo ya nje. Kwa sababu alisemaje? Amin, amin, nakwambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa Mungu. Inahusiana na ishara? Yes, inahusiana kwa sababu ni aliyezaliwa mara ya pili ndiye mwenye Roho wa Mungu ndani yake, na hizi mnazoziona ni ishara za mtu aliyezaliwa kwa Roho. Kwa kila aliyezaliwa kwa Roho anaweza ku draw attention ya mji. Ana draw vipi? akiamua kutembea sawa sawa na asili yake Mwambie ni pishi, mwambie wazako ni pishi, nataka kutembea sanasana na asili yangu. Katika mkutano huu nitatembea sanasana eh, na asili yangu. Mimi sie unayemwona kwa nje. Kuanzia leo utaacha kunitazama kwa nje. Tunaanza nawaamini wenyewe kwanza, kabla tujaenda kwenye uinjilizi, sisi wenyewe tunaanza tukashowcase. Aleluya. Kwa nini? Kwa sababu hii ni ishara ya watu waliozaliwa mara ya pili. Wangapi wamezaliwa mara ya pili hapo? Kuzaliwa mara ya pili, mzee aliuliza, mtu anarudi tumboni mwa mama yake azaliwe tena? Akasema no no, no unakosea, noti, sizungumzi uzazi wa kawaida, nazungumzia namna Mungu anavyozaa. Mungu anazaa kwa kumpa mtu roho wake. Aleluya. Kwa hiyo akamwambia, akamwambia ndo maana akazungumza pale kuzaliwa kuzaliwa kwa roho akaelezea pale, alafu kuanzia mstari wa saba. yeah. Hishu ni kwamba mnakiniona kikawaida, ni mtoto wa seremala eh? mtoto wa seremala, nimevaa ndala kama nini eh? ni kila pilipili ah, kama nini? si ndio eh? si ndio eh? naisikiu kama ninyi. Kwa hiyo mnataka kunitafsiri kwa kutumia hayo matukio ya nje. <laughs> Akamwambia, ngoja nitumie lugha ya Musa kufundisha. Akasema, upepo huvuma, haujui unapotoka wala unapokwenda, lakini impact yake unaifeel. Mfano wa upepo sisi tunaweza kuelezea, kwa sababu tsunami ni upepo. Hidayah ni upepo ni upepo , lakini watu walijificha ndani na ni upepo tu. Kwa hiyo kinacholeta madhara sio lazima kionekane. Kwa hiyo inawezekana hauonekani, hata mwenyewe ukiona kwenye kioo hauonekani kama ambavyo unafikiri unaweza kufanya. Lakini definition, tafsiri yako sio unavyojiona kwenye kioo. Unachokiona kwenye kioo ni boksi lilobeba uhalisia. Tuko sawa, eh? Osawe anasema na sauti yake waisikia alafu aanza akamrudisha, anasema kama vile Musa alivyomwinua nyoka jangwani, vivyo hivyo mwana Adamu anabudi kuinuliwa juu ya nchi. Maana yake anamwonyesha namna ambavyo nitawafanya na wewe na yule na mwingine ili aingie katika ufalme huu, ndaenda kwenye mti wa msalaba akasemaje, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanao wa pekee ili kila amwamini asipotee, bali ana uzima wa milele. Akasema bali ana uzima uzima wa milele. Ni nini? ukirudi ni juu, ni kuingia kwenye ufalme wa Mungu. Ukirudi juu ni kupokea roho wa Mungu, chini yake anasemaje? ni kuhamishwa kutoka mautini kwenda uzimani. Alafu akarudi chini akaanza kuelezea ka, basically Yohana anatuonyesha ya kwamba ishara ni matokeo ya kilichoko ndani zinatoka pale zinasomwa, zinaambia hii kitu na hiki na hiki na hiki. Hiyo ni natural information. Anambia, asante sana kwa taarifa hiyo, lakini lakini mimi mimi mimi ni mtu mwingine pia, labda hujajua identity yangu nyingine. Kwa hiyo umesemaje ya kwamba mimi sitazaa? Sema don't worry, I will switch I'll switch. Kwa hiyo umesemaje ya kwamba huu ugonjwa sitapona? Don't worry. Umeniambia nikaage, nikaage watoto wangu, nikaage ndugu zangu. Hiyo ni taarifa ya kwanza, lakini naweza nikaamuru kitu kingine. Lakini wewe sio daktari, utafanyaje? Ndio maana wewe daktari umeshinda. It's good, umefanya kazi yako kama dokta. Hiyo inaitwa natural talents, natural education, lakini kuna elimu ya juu zaidi ya elimu ya kibinadamu. Wasemaje? Sitakufa, niko mtaani sana tu. Ndio kwanza injili imeanza, sijafikisha seli ya 40. Nitakuwa hapa leo, nitakuwa kesho, nitakuwa na kesho kutwa unatakiwa kujizoeza mara zote kutembea na kusema sawa sawa yes. so, mi, na asili yako hicho ulichokisomea hakina kazi. nina nina na, economic system nyingine zaidi ya hii Mungu ni Baba yangu najua, nina- ninaweza ni, ni, ni, ni kwenda kwenye levels zingine na, na, huwa anasema hivi, kama kuna vitu kwenye Biblia walifanya watumishi wa Mungu, I can walk in them tumishi mmoja alikula mlo mmoja akatembea nao siku arobaini. Niko kwenye Biblia yako, naomba nikuambie, sio fiction, sio story ya kutunga. Ni Elia, na Eliya alikuwa mtu kama wewe, na ndio maana Yakoba akaamua kutuletea, kutuonyesha kwamba hakuwa ukimtazama actually, ukimfinya asikia maumivu kama wewe, halo halo Ukimsukuma anaanguka. In fact, alitishwa na Jezebel akakimbia, kuonyesha kwa ya kwamba alikuwa binadamu kama sisi. Lakini goma ile ile ndo jamaa aliyesema mvua isinyeshe haikunyesha, ndo aliyesema mvua inyesha ikanyesha, ndo mtu yule yule. Iko sawa? Iko sawa? kwa Elia yule yule ndio alikula sijui ni wanga gani alikula, maharage ya wapi? Lakini alikula waza katembea 40 days. Isipendeze kwenye Biblia. Ipendeze kwenye maisha yako. Yes. Wow, useme wow, what a Bible. Nasema <laughs> wow, what a reality. Asa huu ni halisia wangu. Maana ikiwa manabii waliokuwa na roho wa Mungu alifanya haya, I can also do that vimeandikwa kwa ajili yetu. Paulo anatuambia kushomana zote. Inawezekana unaishi kwa mazingira ambayo you don't even trust God for supply. <laughs> kwamba mimi nitakufa njaa, mimi sijui kama nitaishije maisha yangu na mambo niliyoyasomea na mambo sio yanapitia na jamii iliyotoka. Stop nonsense. Ngoya nikuambie kitu. Unawajua Wayahudi, kuna miujiza mingi waliofanyia jangwani na ukorofi wao. Hawakuwa waamini kama wewe. Unajua ni wangapi waliingia Misri waliotoka waliingia wali, wali Kanani walitoka Misri? Wawili. Si ndio eh? Unajua alikuwa anakula milo miwili kwa siku bila kufanya kazi. Kumbe Baba anaweza kusupply eh? Yes. Na walikuwa <laughs> Ndio maana Yesu alikuwa anafundisha kama wala ndege wale. Hakuna unyoa wao nao dondoka ambao Bwana hapige hesabu yake. Ndege. Hawa sana ninyi zaidi ya mashomoro wengi. Shida ni kwamba wewe umejizoea sana kujitegemea mpaka umezoea kumtegemea Mungu. Umezoea uhalisia wako katika mwili mpaka una struggle kutembea kwenye uhalisia wako katika Kristo. Hallelujah. But we can switch today. Yes. Hallelujah. We can switch today. Yes kutembea kwenye. Na akasemaje? Ninyi ni zaidi ya mashomoro wengi. Ninyi ni zaidi ya mashomoro wengi. Sema, mimi ni zaidi ya ndege angani. Kwa hiyo, Baba, uhalisia wa Mungu uko ndani yetu. We can always walk. Ndio mambo ya roho tunaenenda nayo, maana yake atuyatengeneze tuna choose to walk. Enendeni kwa roho, kuenenda ni choice. Tofauti ya waamini sio roho aliyenayo, tofauti yao ni roho aliyeamua kumdhihirisha. Ndio maana Yohana anasemaje? Paulo anasemaje? Kwa kadri ya nguvu sio iliyoko ndani yenu itendayo kazi. Kama umesoma physics, tunajua unaweza ukawa na energy ya kutosha, lakini usipo convert kwenda kwenye kinetic energy, inakuwa potential energy, resting energy, sleeping energy, staying energy, cool energy, mpaka utakapoamua kuswitch. Kwa hiyo kuna uhalisia ndani yetu usio wa kawaida. Haleluya! unaonaje kufanyika makao ya Mungu? Ndio maana nakufundisha hakika wokovu. Ili usije ukafika mahali ukahisi Bwana atakuwa ameniacha. Ndio maana tupiga na nyimbo yasema Bwana Yesu yuko wapi? Kwa sababu sio uhalisia, ni uongo. Yesu yuko ndani yetu. Ndio, yes. Maana kwenye Waebrania 13 hasa ni 12 pale au 13. Anaposema twathubutu kusema ni ngapi hiyo? Ni 13 5 na 6. Anasema msiwe na tabia ya kupenda fedha. Hata pale kwa kuzungumzia watu ambao wana struggle mpaka wanaiba ili kusurvive. Wajua kinachowafanya wafanye hivyo ni kusahau uhalisia, kwa sababu kama ungekuwa umerest katika uhakika wa Mungu yuko pamoja na wewe, usingeiba. Akasemaje? <laughs> Akasemaje? Kwa nini amezungumza habari za muwe radhi na vitu mlivyo navyo. Alafu chini yake akasema, yeye mwenyewe amesema, sitakuacha wala sitakupungukia. Kwa hiyo, kwa hiyo, kinachonipa uhakika ya kwamba maisha yangu yana tumaini lilo bora, sina hofu kwa mashaka. Kesho yangu si wazi, unajua ni nini. Yeye mwenyewe amesema, sitakuacha wala sitakupungukia. Hapo akasemaje Ungepata usemi kwenye alichokisema Bwana, hivyo utathubutu kusema Bwana ndiye anisaidiaye, mwanadamu atanitenda nini? Hmm. Sema Bwana ndiye anisaidiaye na Bwana anavyokusaidia. Wajua watu wanavyotafuta msaada wa Mungu atakiwa wajua anapatikana wapi. Namna Mungu anavyokusaidia sio kukuletea msaada wake kutoka mahali fulani. Basically, ni kuja kukaa ndani yako ndio maana Roho Mtakatifu ndio inaitwa nini? Msaidizi. Haleluya! Kwa hiyo uhalisia ya kwamba Mungu anakaa ndani yangu inatosha ku transform maisha ya waamini. Uhalisia ya kwamba Mungu anakaa ndani yangu inatosha kufikubadilisha navyofikiri juu ya kila kitu, sema kila kitu, inatosha kubadilisha Ina transform how we think about life. Ndio maana injili potofu ni ile ambayo inakuondolea uhakika kwamba roho yuko kwa ndani yako. Injili inakufundisha kwamba yeah, roho anaweza kaondoka, anakwambia kuna muda utakuwa, utakuwa hauna msaidizi. Actually, anasema Mathayo 28:20 ni uongo, aliyesema niko pamoja nanyi hata kama Hallelujah. Na Hallelujah. Ndio maana Yohana aliandika habari hiyo hiyo kwenye Yohana ishirini kuanzia ishirini na moja mpaka baada ishirini na tatu nasemaje? Akawavuvia akamwambia, je, pokeeni Roho Mtakatifu, kiasi kwamba Luka alipoandika kwenye Matendo moja nane alihakikisha anaiweka namna hii, lakini mtapokea nguvu akiisha kwa ajili ya juu ni Roho Mtakatifu, nani? mtakuwa mashahidi. Kwa hakutaka waanze huduma mpaka wamejua wa sio kwamba ana roho ndani, watakavyojua kuchukua kilichoko ndani kwa sababu unaweza ukaishi kama vile hauna roho, na wakati una roho. Nilikuwa nasikiza ushuhuda mmoja wa dada mmoja aliyeko Msumbiji, sema kuna, unaweza ukaenenda kwenye ukawaida au kwenye uhalisia wako. Alienda akahubiria watu injili bwana, wakamchanachana sema kumchana, wakamwambia maneno magumu, wakamwambia maneno mazito mazito, sema nafsi kainama, alafu akaondoka ameinama, akiwa nchiani akakumbuka pasta alimwambia. Ndio maana pasta ananiambiaga omba, anachomwambia ni kwamba chukua kwenye chemchemu iliyoko ndani yako iweke juu yako Ikidhihirika utakuwa mtu wa tofauti kwenye mwenendo wako. what happened? Alipoenda mahali akafungulia bomba, sema kufungulia bomba, akafungulia asili, sema kufungulia asili yake. Alipofungulia asili yake akawarudia wale watu, alipiga hapo. Sasa sio idadi ya kufahamu alionao, ni wingi wa ujasiri alionao, alipiga alipiga mpaka asema eh? do yule a mwingine, basically, sio yule, ni mwingine. Waliomwona mwanzo ni mwanadamu wa kawaida, waliomwona pili ni kiumbe kipya kinatembea katika asili yake. Kwa hiyo kiumbe kipya kinaweza kuamua kutembea kwenye asili yake. Wanadamu wote mtaani kwenu, unaweza kuogopa wachawi. In fact, hata wewe unaweza ukaambiwa ameua watu watatu, ukasikia maji yanapita kwenye mwingi, ukasikia ubariti mpaka wasema Allah, kwani mimi ni nani? Sema kwani mimi ni nani? Ukianza kusema mimi ninaogopa wachawi tayari unaanza kwa nini? Unachukua asili yako mpya katika Kristo. Which is very powerful. Hallelujah. Kwa hiyo ndio kuonyesha kwamba tunao halisia zaidi ya tunavyoonekana zaidi, na mpango wa Mungu sio tu Roho kukaa ndani. Mpango wa Mungu pia ni Roho kwa juu yetu, na ndio maana Yesu aliza nini, ahadi ya Baba kwa ahadi ya Baba moja, Roho kwa ndani, ahadi ya Baba mbili, Roho kwa juu yetu. Vyote hivi Mungu anavihitaji kukupa Roho ndani ni ili aweze kuacha, tuko sawa eh? Tuko sawa Alikuwaje juu sasa? Au ilitimiaje? Au batizo wa roho ulitokea wapi? Matendo ya Mitume mbili, sasa kuanzia mstari wa kwanza: hata ilipotimia siku ya Pentekoste, kukaja kutoka juu uvumi kama upepo ukienda jaza ile nyumba yote. Unajua kichotokea, wote kwanza ndimi. Kwa ndimi zogawanyika, kasemaje? wote a... wakafanya nini wakajazwa Roho Mtakatifu, wakafanya nini? Wakaanza kunena kwa lugha kama vile Roho alivyowajalia. Kwa, kwa lugha rahisi hiyo tayari ni expression za roho zinaweza kuonekana. Kumbuka ishara ya kwanza, ishara mojawapo aliyetaja Marko ni hivi: watasema kwa lugha nyingine. kwa imetimia, ndio kwa ahadi ambayo Yesu alikuwa anawaambia wanafunzi wake, ilitimia kwenye matendo ya mitume ngapi? Aza kusema kwa lugha mpya kama vile asemaje au kasemaje? Wote watu, watu mia na ishirini wote walijazwa roho, na ishara hii ilionekana kama jazo nini? Wakaanza kusema kwa lugha mpya. Kwa kusema kwa lugha mpya ni kudhihirisha asili yetu, nikuonyesha ya kwamba actually, na, naomba nitumie matumizi ya lugha actually, lugha ni utambulisho. Kukusema kwa kusema kwa lugha mpya Basically, unamwa unasema una, una hivi, mimi sio Masai tu, unasema hivi, mimi sio Tanzania tu, unasema hivi, mimi sio natural man tu, unaanza rekato peseke iseekato pe, unasema I am another man hii. Yes. Ni ishara ya kwamba unavyoniona nje sivyo lilivyo ndani. Ndio maana nikaongea lugha, ukaanza kuchanganyikiwa. Lakini usichanganyikiwe, ninaweza kufasiri nachokisema kutoka kwenye ufalme wetu na tusha madini mengine. Haleluya yes. Usishtuke, naweza kuleta hiyo lugha kwenye lugha yako, nikaanza kufasiri lugha, ndo naita kutoa unabii. Alafu nikifasiri pale, kitoa unabii natoka na nini? Karama ya mafunuo. Naanza kukuonyesha vimeo filmea vinavyokutesa naanza kuonyesha mambo ambayo hakuna mtu mwingine anayeweza kuniambia bako niambie mwenyewe. Naanza kwenda kwenye siri za moyo wako, naanza kuonyesha maeneo ambayo hujui kwa nini unateseka. Naanza kuonyesha na yale ajayo, naanza kukupangilia na mambo unayopaswa kufanya uepuke moja, mbili, tatu ayamanadha man Hallelujah. na hiyo kila mmoja wetu aliyepo hapa Aliye mwa Yesu Kristo mwenye roho mu ndani yake that. Hallelujah. Oh. Yes. Wote kwa ishara ya kuwa haya mambo nayofanya ni supernatural, ni kwa sababu taanza kusema mambo. Ndio maana walipojazwa roho wakaanza kusema tuko mpaka hapo eh? Kwa kuna kusema sema, kuna kutamka Hallelujah. Ndio mara kwenye Waefeso tano, kumi na nane, kumi na tisa semaje? Waefeso tano, kumi na nane, kumi na tisa semaje? Tena msilewe kwa mvinyo, nishaeleza maana ya mvinyo, eh? Tofauti yake na kulewa roho. Actually vyote ni kama kulewa. Ndio maana wengine wanashangaa, mbona watu wanacheka kama wamechanganyikiwa? Tunalewa ila tuna mvinyo ulio bora. A brand new wine. The tofauti ya mvinyo tunaokunywa na mvinyo wanaokunywa ni kwamba wakinywa, wanalewa, wanaharibu. Tukinywa, tunalewa, tunale... yes. Tukinywa, tunalewa, tunapokea ujasiri, tunaponya magonjwa, tunafufua wafu wavu. yes. tunataka miujiza yatendeke. Tukilewa tunaanza kusema, unajua, mtu hata akilewa anaanza pokea paresia, anapokea ujasiri wa kusema bila kuzuizi kama aliwahi kuanza kutukana a kutukana, kutukana siku hiyo, kwa sababu amepokea nini? Ujasiri. Lakini sisi tukipokea ujasiri, hatutukani, tutasema mambo atakao mjenga mtu, kwa sababu anenaye kwa lugha anajijenga nafsi yake, akifasiri analijenga kanisa kwao. Tunafanya ujenzi, sema ujenzi. Tunaanza kufanya mambo aliyoharibiwa kwenye maisha ya watu, tunawapangilia maisha yao. Ho, leo tumekuja kupata moja baridi moja moto, tumekuja kulewa. Tumekuja kuleta Matendo ya Mitume mbili kwenye uhalisia. Wakasema watu wao wamelewa kwa mvinyo mpya, walipatia ila hawakujua ni mvinyo gani. Petro ndio alisimama akawaeleza, hawajalewa mvinyo unaofikiri nini? Maana hii saa sio saa ya kwenda kulewa, lakini sisi tunaweza kunywa saa hizi na kulewa saa hizi. Hatuna muda sisi, tunaweza kulewa asubuhi, naweza kulewa mchana. Shi yes. kulewa... yes. Kwa sababu counter liko open. Yesu yuko ndani yetu yes. Roho yuko ndani yetu yes. Baba yuko ndani yetu yes. Tunao ushahidi mwingi ya kwamba Kristo anakaa ndani yetu. Na ninakwambia hujawahi kufurahi katika roho mpaka umeitwa mlevi. Hii ya kufurahi kiserabu. Hallelujah. Hata tunaoshangilia Yanga tufurahi namna hiyo, angalau tunashia kidogo, umeona hiyo, amepigwa tano mtu pale. Unaona eh? Kuna vibe la kufurahi lakini nikwambie, sisi wenye roho ya Mungu tuna namna bora. Hallelujah. Wewe we unafikiri, we unafikiri wale watu kwa nini walisema wamelewa? Wwenia kama hujawahi kuitwa umelewa, hujawahi kufurahia mambo ya yes. Pa, ilibidi Petro ajitetea kwamba mwanangu, sio safari hii, sio taska hiki, ni kile ambacho Yoeli alisema, siku za mwisho nitamwaga roho wangu kwa wote wenye mwili ma na wana wenu watatabiri. Maana yake sio tu tunasheki, sio tu tunacheka, tunakuita, tunakutabiria, tunakuonyesha, tunakufunulia, tunakuponya. Wote wakajazwa Roho Mtakatifu, kwa wote, tunaweza kuja hapa kwa sababu kama wote in fact sijai kuona sehemu yote kwenye Biblia Wakristo tu wametengeneza mvuto potofu ambao baadhi ya watu kwenye kusanyiko walinena wachache. Ukienda kwenye Matendo ya Mitume mbili, nasemaje? Wote! Ukienda nyumbani kwa Kornelio inasemaje? Wote! Ukienda kwa wale kumi na tisa kwenye sura kumi na tisa, wale kumi na mbili ambao Paulo aliwekea mikono, walifanyaje? Wote. na kwenye Wakorinto wa kwanza kumi na nne ishirini na sita asemaje? Mkutanapo kila mmoja ana kitu cha roho, ana zaburi, ana ufunuo, ana wimbo, ana nini. Kila mtu ana kitu cha kushirikisha yes. Tumekuja kuhudumu na kuhudumiana sasa, yes. Usiogope kama ujawee, kufanya cha muhimu ni kujua kwamba una roho yes, yes. Kazi yako ni kufungulia bomba yes. Umewekwa na mlevi anapanga maneno Hapangi. Asa weni nani? Rais kule mjinga. Hapangi maneno. Sema, ngoja pangilia, hiyo ni lugha ya picha ya nafundishia. Sasa wamemwita rais mjinga haka. Mimi nipo bado. Umesikia eh? Kwa hiyo ni you just flow. Ndio maana anafushwa kama maji. You let it flow. Tumekuja hapa kumruhusu atembee. Kwa utakiku kutana na huyu ndugu, unaanza kufikiri. Sasa mimi nitamwambiaje Rasekebe U... <laughs> yani mwambieje? Imeo. Yaani utakiku kuanza kufikiri nianze wapi? Unapoanza kufikiri nianze wapi? Unataka umeshaanza. Kwa nini? Una roho? Wangapi wana Roho Mungu hapa? Wangapi wana Roho Mungu hapa? Ah, nasimko wengi sana kama wote mna roho wa Mungu, hapatoshi hapa. Yes. Kila mtu hyo anahudumiwa hii. Yes. Sio ile ya kwamba nabii ni mmoja kwenye kanisa. Ah -ah. Biblia inasema wazi, baada ya wale wazee kuanza kutabiri, alafu wawili akao hapo, mtumishi wa Mungu Yoshua akasema oh, kuna watu wawili wanazingua, wanatabiri na wao, akasema no, Bwana angependa <laughs> yani kama Bwana angefanya nini watu wake wote wawe manabii. Maana yake watu wa Bwana wote wafanye nini? Watabiri, waanze kutabiri. Sema kutabiri mpango wa Mungu ni watu wote wa Bwana, watu wote wa Bwana waondoke watembee kwenye supernatural. watu wangapi? Wote. Kwa hiyo Musa mwenyewe mm, alimwambia usiwazuie. Wajua kwa nini? Paulo alimwambiaje alim aliandika kwenye Wathesalonike, msimzimishe Roho, maana yake msizime moto wake. <laughs> Mtumishi mmoja tukiwa kwenye gari akaanza kushanda rais, akasema hivi, mtumishi ni sawa, mimi kweli nikae na watumishi alafu nianze kunena kwa kwenye, kwenye gari ya mtumishi? Nikamwambia ndugu yangu, umeconnect tunaendelea. Bwana anataka kila mtu, yes. Kila mtu kila mtu kila mtu hapa anaweza kuimba katika Roho, yes. Na anaweza akafasiri alichokiimba yes. Kila mtu hapa anaweza kunena kwa lugha yes. Na anaweza na kujenga kanisa oh, yes. Akafasiri alafu yeah. Ikatokea mambo gani yeah. Neno la maarifa yes. Neno la hekima yes. Kupambanua roho yes. Akaanza kufanya uponyaji yes. Akaanza kutumia imani yeah. Akaanza kufanya miujiza baada ya kufungulia bomba kwa matendo ya mitume, ilikuwa ni kufungulia bomba. Sehemu yoyote ambao watu walijazwa roho, hawakufanya mambo ya kipuuzi. Sikiliza anachokisema. Kwa tukianza kufurahi, tunaanza kufungua vinywa vyetu. Unajua hii furaha haikuwa ya kawaida. Unajua kuna watu wanacheka Wakristo wanapofurahi katika roho na kurukaruka, ila wao wenyewe hawawezi kwenda uinjilisti. Hawajui wewe unapata wapi ujasiri wa kwenda kwenye uinjilisti na kuhubiria ndugu zao ambao wao wameogopa kuhubiria. Anamiliki bastola, yani wewe umeenda hujauliza baba, unamiliki bastola au bunduki? Mtu na bastola yake amekaa chini, anasema unajua kwa nini? Si kwa nguvu, yes. si kwa uwezo, yes. Bali ni kwa Roho. Sasa kila mtu na hudumu kwa nguvu anazopewa na Bwana. Kwao tuna nguvu za kuhudumu yes, tunazo hizo nguvu, kwa sababu roho yuko ndani yetu. Kwao ni kila mmoja wetu, angalia tena, msiliwe kwa mvinyo ambapo mna ufisadi, bali mjaze roho wat apa. Mtu akijaza roho, angalia anachosema, mkisemezana kwa hapa, tunafanya nini? Tunasemezana kwa hapa, hakuna kinywa kitafungwa anasema kila mtu anasema kila mtu anasema kila mtu anasema yes. Kila mtu anasema hakuna yes, yes, kinywa kinafungwa, everyone of us we speak. Akasema kwa Zaburi, neno zaburi hapa sio zed kubwa, kwa sio zaburi za Daudi, zaburi maana yake ni nyimbo, anatengeza sisi wenyewe kwa Roho. Yes, kumbuka unajaa Roho, afasema kwa sababu sio sio, unajaa roho anasemaje? <laughs> Nalifurahi waliponiambia hapana au na jazo au Zaburi ni kuja ni Zaburi ya 23. Bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu. No no. You will sing the song which is life. Wimbo uliotoka hapo hapo. Tunajua kwamba sehemu si kubwa ya nyimbo za JFG zimetengenezwa si kwenye makusanyiko kama haya. Watu walikuwa na jaro. Unaziona hizo nyimbo zilivyo kaa? Sio za burudani hizo, ni nyimbo za ukombozi. Ukiimba anasema yeah! Kwa nini? Kwa sababu wakati tunajaa roho, kuna inspiration ndani yetu ya roho ambayo inatufungulia, tuna bomba. Sio roho anafungulia, wakaanza. Nani alianza? Wow. anayejalia ni roho, anayeanza ni nani? Haleluya, haleluya. Unasikia kitu ndani yako, nikaasema sijuu, ishie hapo Ngoja tende, ngoja tende, ngoja tende. Haleluya! leo ndio leo, leo ndio leo. Asemaye yes. Yes, kesho hayupo. Angalia, wakaanza kusema, asema nyimbo msemu sana kwa tenzi neno na pale ni kai kwao ni tenzi na kwa zaburi ambazo ni tenzi ambazo ni nyimbo za rohoni. oh, oh. tuko sawa eh? akaongezea huku mkiimba na kumshangilia Bwana mioyo, neno mioyoni, usifanya shangilia hivi, neno moyoni pale unaweza kaweka rohoni, lakini mambo yote ya roho yanaonekana. Kwa mfano tukitaka kujua kama unaenenda katika roho, tutakuona unavyopenda watu, si yanaonekana. Sasa jamani, wa rohoni shida kwamba tulifundishwa vibaya mambo ya rohoni ni yako hivi No, no. But they are visible. Yes. Hallelujah. Yes. Unajuaje kama ndo maana mtu arohoni anaweza kuonekana? Wamejuaje Stefano ni mtu aliyejaa eh? roho, sababu anaonekana, sindio? Chagueni mtu aina hii aliyejaa roho na hekima. Maana yake roho na hekima vinaonekana. Kwa sio intrinsic. sio ndani kwa ndani kaka, alivyokaa huyu huyuhuyu amejaa roho. Uh, mm, yaani huyu ana, alivyokaa anamwimbia Mungu moyoni mwake hivi. Unajua, nyimbo ni melody. Hakuna melody ya ndani kwa ndani <laughs> hapo <imbo>, nyimbo gani? <laughs> kinachofanya kiwe cha rohoni ni asili yake, because of the spirit. Kwa neno rohoni pale ni object nikivumishi. Sana ng'ombe wa kienyeji kwa nyimbo za umeelewa sasa? Mama, njimbo ambazo hizi nyimbo ni za nini? Za rohoni au za mambo ya roho, au kwa sababu ya roho? Tuko mpaka hapo eh? tuko tuko mpaka hapo yes. Kwa hiyo na kwa hiyo angalia, Paulo anawaambia Waefeso wakijaa roho wasemezane, waimbe, washangilie in fact kucheka ni sehemu ya kushangilia. Hakuna mtu anayeshangilia ambayo meno hayaonekani. Ona, akifunga mdamu anastruggle well, lakini anataka afungue tuna, yes. mambo ya kufurahia, tuna sababu ya kufurahi kwa sababu Paulo anasema nani? Daudi anaanza Zaburi ya mia na ishirini na sita wale waliokombolewa watafanya nini? Watafurahi, watacheka. Malaki anasema wataruka ruka kama ndama wa mazizini, wale ambao wa jua la haki limewazukia. Na sisi wote tumezukiwa na jua la haki kama ndama. Wewe wa unajua ndama wewe, amna mtu ameruka kama ndama. Wewe siku moja tu mfungulie ndama uone, uchukue shule hapo Malaki anasema kama ndama wa mazizi. Wafugaji tunaelewa, ndama yuko shapu kuliko ng'ombe mwenyewe aliye mzaa. Haleluya, haleluya, haleluya! Ndio hicho Isaya nane, ee, Isaya salasini na tano, huzuni na kuugua zitakimbia. Aapa asemaje? Kwa sababu furaha ya milele. Unajua neno milele, nabidi uwewewe sio ya kitambo, itakuwa juu ya vichwa vyao. Kwa hiyo Mkristo hakutakiwa kuwa na mood mm -mm. mm -mm. wanatakiwa onekane hauko serious na maisha kama mimi, wanatakiwa onekane, you are not serious with life. Wewe unachekaje na majanga yanayoendelea? Nasema sicheka, kwa sababu na majanga, nacheka kwa sababu na roho ndani yangu. Oh, yes. Sababu Mungu mwenyewe anacheka kama kama muulize rozi wangu, hata kama baba yangu anacheka, ni nune ili weje na dunia yote inavyoendelea, lakini mwenyeesha sabuni anasemaje? Lakini yeye aliye juu anacheka. Na kwenye Efeso anasemaje, tano moja inasemaje? Kama watoto wapendao, mfuateni mfua. Pale nini? Nini? M Iga. Mimi. Mimi niniiga, atasemanake, ni waigaji sisi ni waigaji, waigaji, waigaji. Ikiwa Mungu anacheka na sisi tunacheka, nafikiri majanga hayapo duniani. Lakini mwimbaji wa zaburi anasemaje? Lakini Mungu anacheka, na akazungumzia mambo yaliyokuwa yanaendelea ni mabaya, lakini Mungu alikuwa anacheka. Watu wengi wanafundishwa kwamba Mungu amenuna. Hapana, Mungu anacheka, na sisi ndio expression ya huyo Mungu. Yuko ndani yetu, kwa lazima acheke. Wangapi wanataka Mungu acheke? Tunajuaje anacheka? Waamini wakicheka. We are the one to express it. Hallelujah! Usiwe tu Mungu anacheka, nawe pia cheka. Ndio maana hatuwezi kumwalika comedian kanisani tu. No no no. We can laugh at our own. Nasema wow. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <usasuma>, tumefundishwa kuto kucheka serious. Ni kuto kuwa serious. Huo ni uongo wa ibilisi. Kucheka ni kuwa serious. Unafukuzwa kazi. <laughs> You are not serious. I am serious. Kwa sababu huzuni tunakutafuta wewe tukumalize. <laughs> I am serious. Hiyo ndo namna ya kuwa serious. Shida ni kwamba umekuwa serious sana, umepata magonjwa kwa sababu nifundishwe. Uris wa uongo, urios wa kibinadamu. Uris wa, wa kibinadamu ni ukipata shida utajinyonga wewe. Toka huko. Huo sio kwa serious. Huko ni kwa depressed. Ndipo kinywa chetu kilipojaa kicheko. Kumbe kinywa kinaweza kujaa nini? Kola lazima kuwe na expression na kwa habari ya mambo ya ya roho ni ya ukweli sana. Fanya wiki nzima, kila siku ukiamka asubuhi, hata ku complain, anza kufurahi wiki nzima, utagundua uko na ugonjwa wa moyo, mishipa inaanza kukaa vizuri, kwa sababu unaenda kwenye namna yetu. Sema namna yetu, namna yetu. By the way, nimewaangalia watu ambao wana ile seriousness yao nimewaangalia na nikagundua wanateseka sana kwa sitaki kuiga seriousness yao hii ndio namna ya kuwa serious anasema wamepanga mipango mibaya juu ya masihi wako wametega mitego wamefanya hivi lakini yeye aliye juu anacheka. Wakristo wengi hawajui Mungu anacheka, ndio maana wenyewe hawajui kucheka. <laughs> Ndipo kinywa chetu kilipojaa nini? Kicheko. aaju alisemaje? Bwana, hakika Bwana amewatendea mambo makuu, na ukweli ni kwamba Bwana ametendea mambo makuu oh, yes. Na kwa sababu Roho yake yuko ndani yetu, bado tunaendelea kutenda mambo makuu, bado tunaendelea kutenda mambo makuu kwa sababu kwa roho yule yule anatenda leo na hata milele ndani yetu. Haleluya! Uliambia wanafunzi wako waendelee, ukaamua kuinama chini chini na kulala ah! Uda. Kwa kicheko. Ni kwenye kitanda unacheka. Baba mwenyewe anacheka ndipo kinywa chetu kipo jaa kicheko. Mwambie mwenzako, don't be too much. Be serious in the Lord. Nina kicheko nina furaha, niko ndani ya Yesu. Nina kicheko nina furaha, nashangilia. Kwa sababu niko ndani ya Yesu. Kwa sababu niko ndani ya Yesu. Ni marufuku mtu atoke ba anafuraha kuliko mtu aliyetoka kanisani. Hiyo ni impossible. Sababu sisi tuna sisi tuna mvinyo ulio bovu kwenye mtara, wanakufa. Sisi tukianguka chini, tukiamka tunatoa unabii, tunafufua wafu, tunapoza wagonjwa. Ninaamini hakuna mtu aliyekuja kuangalia mwenzake hapa. yes, yes. Kila mtu amekuja kushiriki yes. Keti kidogo, keti kidogo, keti kidogo yes. Keti kidogo, keti kidogo. Kwa hiyo mtu anayejaa roho anakuwa na nini? Usemi anasema nitakuonyesha baadhi ya sehemu. Kwenye matendo ya mitume 2:17 18 anasema lakini jambo hili ni lile lilonenwa kwa kinywa cha nabii Yoeli, Matendo 2:17 18, itakuwa siku za mwisho. Sema siku za mwisho. Shida ni Wakristo wanahubiri siku za mwisho za hatari, haubiri siku za mwisho za kujaa roho. Jinga sana. Siku za mwisho watu wanaogopa Soma siku za mwisho hapa, watatabiri. Angalia labda Biblia yangu tu. Nitamwagia watu wote, sema watu wote, ni pamoja na wewe ambao utaki kushangilia. Watu wangapi? Roho yanga wafa semaje, na wana wenu na binti zenu watafanya nini? Wangapi hapa? Ni mwana na binti Sema na uwezo wa kutabiri kwa sababu na roho ya Mungu ndani yako. Mwambie jirani yako, wewe je, una roho? una uwezo wa kutabiri <laughs> Angalia mstari wa kumi na nane, naam, in fact, yako mambo mengine hapo, na vijana wenu wataona maono. Sema nitaona maono. mara ya mwisho kuona maono ni lini? Ukaamka tukasema ah, bro, kuna kuna kitu nakiona ya, Mungu ananiambia kesho. <laughs> Kwa nini ya? mketi kidogo, keti kidogo, keti kidogo. <laughs> Aleluya, anasema na siku zile nitamwagia watumishi wangu wanaume na wanawake roho yangu, nao no, watatabiri. Kwa kuna kutabiri, mwambie kutabiri, amesema baadhi watatabiri A, jitoe kama ni baadhi. Oh, amesema watu wote. Angalia <laughs> kwenye mstari wa thelathini na tatu hiyo mbili matendo. Basi yeye akiisha kupandishwa hata mkono wa kume wa Mungu. Yesu ameshapandishwa mkono wa kume wa Mungu Yes. Na kupokea kwa Baba ile ahadi ya Roho Mtakatifu. Amekimwaga kitu hichi mnachokiona na kukisikia. Kwa hiyo kinaweza kuonekana kikasikika Yes. Korombe Island Mm -mm. Anaweza kuonekana na anaweza kasikika. Walijua, walifikiri jua wamelewa, waliwaona, walisema mbona wanaongea lugha fulani fulani, walisikia kwa. Kuna kusikia na kuona. Sema, nitasikia na kuona. Sema, nitasikia na kuona. Sema, nitasikia na kuona, sema, nitasikia na kuona. Sema, nitasikia na kuona. Matendo ya Mitume moja nani nasemaje? lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi kwenye. Kuwa mashahidi ni kuwa nini? Ni kwenda kuhubiri Injili, ni kusema. Kwa hiyo kutakuwa na usemi unaohusu nini? Injili. Kwa hiyo tukipokea hapa usemi, kuna kitu tutapata kwa habari ya Injili, unapokea ujasiri, kuna mambo yatatokea. Angalia Matendo ya Mitume kumi, nyumbani kwa Kornelio kumi arobaini na nane, arobaini na sita baada ya wale watu kuamini Musa arobaini na tu asemaje? Kwa huyo manabii wote walisema kila amwaminie atapata ondoleo la dhambi. arobaini na nane asemaje? Petro alipokuwa akisema maneno haya Roho Mtakatifu akafanya nini? akawashukia wangapi? wachache wachache wachache wachache, wachache wote waliolisikia lile afa wasemaje? Na wale waliotahiriwa walioamini wakashangaa. Unajua walioshangaa nini? Walioenda wale walioenda kuhubiri wakasema, Mungu kumbe hana upendeleo na hawa. Kwa hakuna mtu ambaye hakualify. in fact Petro aliona ya kwamba mataifa hawezi kupokea hicho kitu na wenzake, na ndio maana hawakutegemea, ndio maana aliwaita najisi kwenye maono yale Mungu akamwambia usikiite najis. Haleluya! ha, ha. Angalia ha. kwenye Matendo ya Mitume kumi na tisa sita na Paulo alipokwisha kuweka mikono juu yake, leo kuna kuweka mikono kwa sana, si ndio? Yes. juu yao Roho Mtakatifu akaja juu yeah. wakafanya nini? Wakaanza kunena kwa lugha na kutabiri. Kunena kwa lugha Haisikiki, haieleweki kwa lugha ya, si ndio? Lakini kutabiri inaeleweka, maana yake anafasiri alichokuwa akinena kwa lugha. Kwa leo kutakuwa na kufasiri kwingi kutokana na kunena kwingi. Kwa hiyo usijizuie kufasiri leo, usijizuie kutabiri leo, usijizuie kumhudumia mtu leo, usijizuie kwa sababu Biblia inasemaje? Msimzimishe Roho. Let him flow. Unaona mpaka hapo. Na ndio maana ni ndio maana ni muhimu kujua ya kwamba Paulo alipokuwa, unajua, tunasoma Matendo ya Mitume kumi na tisa tunasoma kama vile ni tukio la siku moja ah. Paulo alienda pale akacheki, akasema mbona kama watu kuna mtembeo siuoni. Sababu mtembeo wa roho lazima uonekane na kusikika na kutendeka, akasema msingi. Ah, saa mm, sawa, nyewe mnasema mnamfahamu Yesu, sawa lakini na kuna aswaga sizioni, akasema, je, sema, je, mlipokea roho siku ile mlipoamini? Maana yake ni kwamba kuna matukio siaoni, kuna ishara ziko silent, wakawa honest hata kusikia kwamba kuna roho Ah, lakini nyii sisi tumesikia kwamba kuna roho oh, yes. Na tumempokea huyo roho yes. Na tunaweza kumwambia Paulo, njoona, njoo sikia, njoo tazama, njoo gusa, njoo tenda, wanya na sisi yes. Paulo akija atacheki, mbona pako dal, mbona ustaarabu umezidi, mbona watu wako depressed, mbona watu ngachoka ni nini shida, ni nini mbona nyuso zimekunjamana, mbona hamna tabasamu, mbona hamna kicheko? Asema, ha, niwaulize swali, je, mlipokea roho siku mlipoamini? Do you have experiences of the spirit. Mwambie mwenzako, usiulizwe hilo swali hilo sio swali zuri. <laughs> ni sana, mtu akwambia, je, karibuni umeula kuna kitu ameona. <classics> Je, huko kwenu kuna sabuni, kuna kitu ameona. Sio swali zuri. Je, je, <laughs> ulipokea Roho Mtakatifu ulipoamini? Maanake ukiamini, si Roho anakaa ndani huku, kupokea kupu ni roho kwa juu kwa mtu, anaweza kaamini roho akawa ndani tukamuuliza, lakini hajaja juu yako, hatuoni furaha, hatuoni kicheko, yani unateseka na ulimwengu, kilio chao ni chako, sao ni zako, haiko paswa. Kwa hivyo sisi na roho wa Mungu. Haleluya, haleluya, ah. Akawauliza, mlipokea ubatizo gani? Basi asema mwanangu, tulikula maji <laughs> najua watu wengi siku hizi wanapraise ubatizo wa maji lakini Paulo asemaje mli, akasema ah, ni ubatizo wa Yohana, akasema ah. <laughs> Yohana alibatiza kwa maji akiwaambia watu wamwamini yule atakayekuja, kwa sababu atakayekuja hata wapeleka mtoni atawapa vibe ya tofauti. <coughs> Aliwaambia atakayekuja huyo anabatiza Roho, kwa ubatizo wa Roho, sio mtoni. Mto unatoka ndani yako. <coughs> Mto unatoka ndani yako, chemchemu inatoka ndani yako, unaanza kusupply kwenye ulimwengu uliojaa huzuni, supply furaha. Kwa nini? Kwa sababu na roho wa Mungu ndani yako. Aleluya, haleluya! Kuna mitaa itaanza kusikia furaha kwa sababu ya uwepo wako. Utapita nyumba zilizokuwa na huzuni, alafu ukienda unaanza kusuplai furaha kwenye zile nyumba, unaponya wagonjwa wao, unafufua wafu wao unawapa na roho aliyeko ndani yako, unawaachia furaha ya milele jia, sio tu ma, wa, makusanyiko ya waamini atakuwa na furaha lakini, tutakapoenda kwa wahitaji, wanakutana na mambo ambaye anasema huyu ni Mungu peke yake anaweza kufanya haya. Ni mambo ambayo Mungu peke yake anaweza kufanya. Aleluya kwa well, hiyo that is what happened ni kurudia kwenye Angalia. Kwenye Luka tatu kuna mama mmoja alijaa roho wote, kumi na sita nawabatiza kwa maji, lakini yuaja nyuma yangu Yuaja mtu mwenye nguvu kuliko mimi, sema, mwenye nguvu kuliko mimi. Yesu ni mwenye nguvu kuliko mimi. Anaye mwenye nguvu, anabatizaje? Asema mimi sahili kuilegeza kidamu ya viatu vyake, yeye atawabatiza kwa roho mtakatifu na kwa moto. Huyo ni nani? Yesu. Haleluya! Kwa sisi wote inabidi tuone Tujione tukifanya hivyo. Angalia ngoja nikusomee kwenye Luka. Luka moja. Luka moja. Arobaini na Luka moja arobaini na Arobaini na moja pale. Kabla ya kuja hatujaja kwa Zakaria. Tuangalie tu Elizabeti. Mnamfahamu Elizabeti? Mnamfahamu Elizabeti? Mnamfahamu Elizabeti? Mama yake na nani? Asante sana, twende arobaini na moja. Anasemaje? Tusome wote. Ikawa Elisabeti aliposikia kule kuamkia kwake nani, Mariam, Maria. Mariamu ni nani? Mamaye Yesu. Mama, Yesu ndio kitoto kichanga kikaruka ndani. Wapi? Ndani ya tumbo lake. Elisabeti akajazwa nini? Elisabeti alijazwa Roho Mtakatifu. Nini kinatokea? <laughs> Elisabeti akanyamaza kimya Eh, akapaza sauti kwa nguvu akisema. Kwa aliyejazwa roho anafanya nini, namna gani akifanya nini? Usijae roho kisarabu kama Elisabeti kabla ya msalaba <laughs> kabla Yesu kufa na kufuka Alijazwa roho akapaza sauti kwa nguvu akisema, na walikuwa wawili. Holy Ghost meeting ya watu wawili, mama na mama, mama Yohana na mama Yesu <laughs> ah. Alafu akaanza kubariki, ndio maana asitoki laana kwenye vicho vyetu tukijaa roho. Angalia anachosema Bwana nasemaje, umebarikiwa wewe katika wanawake, naye mzao wa tumbo lako. Amejuaje? Sema roho. Kumbuka salamu ndio inaanza kabla ya mambo. Kwa watu wanaweza wakutana wakagonga salamu, hey! taji maandalizi hahitaji. Mnaweza ma... mkakutana kwenye seli, tupige Holy Ghost sasa hivi, tupige tupige Eh, naona yeah. Hey, kama kuna utulivu sio kawaida usio akawaida. Hivi, mko wangapi? sasa kwa sababu siko wawili, walipo wawili watatu. Sasa mmeanza wawili, kwa watu wawili wameweza fanya. Angalia. Akasemaje? Unajua ah, huu mstari <laughs> unatumika na wenzetu wa dini moja sana. Umebarikiwa kuliko wanawake wote. Aliyesema hivyo alijawa, sawa? Hiyo ni Elizabeth. Na wewe jaa roho useme hapo, umekopi Elizabeth miaka elfu mbili haujai. Wewe uko tu salamu Maria bwana umebarikiwa kuliko, hey, amebarikiwa. Asante. Sasa huyo ni Elizabeth, wewe ujashtuka? Sasa kwani wewe roho hawezi kujaa? Jaa roho na wewe yes. Alafu usipige salamu Maria, umebarikiwa. Mbariki alio karibu, yes. karibu, yes. Karibu yako mbariki alio nyumbani kwako, mbariki alio kwenye kazi yako yes. Mba... yeah. tumeelewana, tumeelewana yes. Leo uwe Elizabeti, leo ubariki, jaa roho. Alafu bariki mpaka leo nambariki Maria na mimi ume ah. ah. ah. ah. Nibariki na mimi au sio? jaa roho, nibariki mwambie mwezako jaa roho, nibariki Mwambie mwenzako jaro unibariki mimi. Jaro nitabirie amkob ni Elizabeth miaka elfu mbili yote hii. Hii abala Huu ni utabiri huu ni unabii huu ni kuflow kwa Elizabeth kuu wapi? Kuflow kwako Haleluya. Ah. Ah! He, he. Angalia mama alivyokuwa anasema, anaongea mambo ambayo hata, hata Mariamu anashangaa umejuaji. Kwao watu waliotembea kwenye karama na neno la maarifa, Elisabeti alikuwepo. Akasemaje? Angalia anaposema. Limetokeaje neno hili? Hata mama wa Bwana wangu anijilie mimi. Maana sauti ya kumwamka kwako kwa ilipoingia masikioni mwangu, kitoto kichanga ikaruka kwa shangwe na tumbo langu. Naye heri aliye sadiki, kwa maana atatimizwa aliyoambiwa na Bwana. Mariamu na yeye akapokea, sema kupokezada. Mariamu akasemaje? Lazima kuwe na usemi. Moyo wangu wamwadhimishe Bwana. Aleluya! Na roho yangu imemfurahia Mungu wa wokovu wangu, kwa kuwa ameutazama unyonge wa mjagazi wake kwa maana tazama, tokea sasa vizazi vyote wataniita mbarikiwa, kwa kuwa mwenye nguvu amenitendea makuu. Zaburi ya mia na ishirini na sita. Yes. Ah. Huyu ah, ni unabii. Mama alikuwa anasema mambo ya rohoni. Angalia anavyomalizia kama alivyomwambia baba zetu Ibrahimu na uzao wake hata milele. Mariamu akakaa naye kwa kati ya miezi mitatu, kisha akarudi kwenda nyumbani kwake. Zakaria alijaa roho pia. Angalia matendo e, Luka moja stini na saba. Tuko pamoja. Luka moja stini na saba yasemaje? Na Zakaria baba yake akajazwa Roho Mtakatifu akatabiri akisema Atukuzwe Bwana Mungu wa, wa Israeli kwa kuwa amewajia watu wake na kuwakomboa. It is so straight to miss. Iko wazi kama jua la mchana. Eh? So straight to miss. Okay. In fact, <laughs> kuna mzee mmoja anaitwa Simeoni naye alijazwa roho. Angalia kwenye mbili ishirini na saba basi akaja hekaluni ameongozwa, sema ameongozwa na roho. Uwezi kuongozwa na roho kama wajiizoea mambo ya roho, alishajizoeza akasemaje. Na wale wazazi walipomleta mtoto Yesu ndani, ili amfanyie kama ilivyo desturi ya sheria, yeye mwenyewe alimpokea mikononi mwake akamshukuru Mungu akisema, tunaweza kusema alikuwa amejaa roho yeah, akisema akaanza kusema: Sasa Bwana amruhusu mtumishi wako kwa amani, kama ulivyosema, kwa kuwa macho yangu yameuona wa wokovu wako fuwapo. Angalia, yameuona wokovu wako fuwapo. Alikuwa ameona mtoto. Unaonaje wokovu kwa mtoto kama sio kwa roho? Kwa hiyo kwenye kujaa roho, you can flow things ambazo unaulizwa umejuaje kwa akili yako Haleluya, tuko mpaka hapo, aleluya, eh? Aleluya. Yes. Ndio maana kwenye Wakorinto wa kwanza kumi na nne moja nasemaje? Ufuateni upendo na kutaka sana karama za rohoni, lakini zaidi mpate kuhutubu neno. Kuhutubu pale ni kutoa unabii, Kiingereza nasema profesai kwa hiyo tunaweza kujengana. kumi na mbili, anasemaje? Vivyo hivyo na ninyi, kwa kuwa mnatamani sana kuwa watu wenye karama za rohoni, takeni kwamba mzidi, sema mzidi, mzidi sana kuwa nazo, ili kulijenga nini? Kwamba hii, kwa sababu hiyo, anenaye kwa lugha na aombe kufasiri. Hata neno aombe pale sio proseco wala sio nani, sio sio, sio deomai au deosis kwa maana ya kuomba no. Inazungumzia kutaka, kutamani kama walivyotaka kunena kwa lugha utake au bizaya kufasiri. Wakristo wengi wamekwama kwenye kunena, lakini naweza kuhamia kwenye kufasiri. Haleluya! kwa sababu ni kwa roho yule, zote zi karama za Roho, kwa unaweza ukaamua kufungulia bomba, sema kufungulia bomba. Ndio maana asemaje mstari wa kumi na tisa thelathini na tisa Wakorinto wa kwanza kumi na tisa thelathini na tisa kwa, kwa ajili ya hayo ndugu takeni sana neno kuhutubu, pale mtoa unabia kutabiri. Takeni sana kutabiri, wala msizuie. Unaona, kwa lugha sema, hakuna kuzuia. Kwa hiyo ni wote pamoja hapa leo tunatembea nazo, na Biblia imeweka wazi ya kwamba haya mambo sio ya kuzuilia, ni kuflow. Timotheo anaambiwaje? Timotheo kwanza anasemaje? Usiache kutumia, kumbe unaweza kuacha karama ile iliyomo ndani yako uliopewa kwa unabii na kuwekewa nini, mikono ya wazee, usiache. Kingereza asemaje? neglect not. Kumbe we can neglect. Ku neglect maana yake nini? Disregard, potezea. Mwambie wenzako, usipotezee. Unajua kwa nini ni rahisi kupotezea? Kwanza kwenye akili yako, it makes sense. Imagine unaanza kucheka, yani twende kwenye senses Dao ni rahisi ku neglect. maisha yako serious sana. No. Do not neglect. Kwenye Timoteo wa pili moja si asemaje? Kwa sababu hiyo nakukumbusha kwenye barua anasemaje, nakukumbusha. Kwa nini kukumbushwa ni muhimu? Kwa sababu naweza kuiacha. Anasemaje uichochee karama. Kumbe linachochea kuchochea, angabme kuchochea moto. yeah. yeah. ukiwa unaona kidogo, unafanyaje? Unaweka una, you fan it hivi. Neno kuchochea pale ni kufan it, kama moto. Maana yake umawi kuasha jiko la mkaa, alafu ni ile una mafuta taa, lakini unakaa karanika moja hivi, unaweka katikati pale, unafanyaje? mpaka wote ushike moto Ndivyo unaichochea. Maana yake sisemi, jana nimetembea sana kwenye mambo ya roho. Usiwe mtu wa jana. Leo natembea kuliko jana, kesho natembea kuliko leo, naendelea kila siku kuongezeka. Kwa nini? Kuichoche, fanit fanit. Nimeuliza maana ya mwisho, wangapi ana roho wa Mungu hapa? Kwa sababu kwenye Wakorintho wa kwa kwanza kumi na mbili, kumi na moja nasemaje? Lakini kazi hizi zote huzitenda roho huyo moja. Sema roho ndiye anayetenda. Kwa Paulo anasemaje kwenye Wakorinto kwanza 14:15 kwa Wakorinto kwanza 14:15 anasemaje? Imekuwaje basi, nitaomba kwa roho, ambao ndio kunena kwa lugha, si ndio? Eh, alafu nitaomba kwa akili pia. Anasemaje? nitaimba kwa roho tena nitaimba kwa akili pia. Kwa naweza kuimba kwa roho, alafu nikaimba kwa akili. Hii sio nyimbo za kutunga kwamba Bwana Yesu ndiye mchungaji hapana, ambao unaujua umeuandika mahali, ni inspiration of the moment. Mtu anaanza kuimba katika roho, alafu anaimba katika roho, anaanza kufasiri ule wimbo anaoimba katika, so, katika roho anaanza kuleta kwenye Kiswahili au Kiingereza au lugha ambayo unaelewa anachokiimba kama ambapo anaweza kusema kwa Roho, kuomba kwa Roho, alafu akafasiri anachokiomba kwa. Unaweza ukafasiri kama wimbo, ukafasiri kama nini, nabii, mtu akajengwa. Paulo anasema, namshukuru Mungu wa Korinto wa kwanza kumi na nane, namshukuru Mungu kwa, ne, kwa kuwa nanena kwa lugha zaidi ya ninyi nyote. Sema nanena kwa lugha zaidi na, na, naomba nimalizie na hapa halafu twende. Mistari kadhaa hapa. Wakorintho wa kwanza 14 anasema je, yeye anenaye kwa lugha hujijenga? Baada ya utubuye hujijenga nini? Kwa kwenye kusanyiko kama hili utakii kunena tu. Anatakiwa afanye nini? Utubu au kutoa unabii. Maana yake useme kwenye lugha ambayo mtu anauelewa. Ndio maana nasema kwenye mstari wa 26. Wakorintho wa kwanza 14:26. Basi mku, basi ndugu, imekuwaje? Sema ndugu. Ndugu ni waamini, si ndio? Mkutanapo pamoja, tumekutana hapa, kila mmoja ana nini? Zaburi, ana fundisho, ana ufunuo, ana lugha, ana fasiri. Mambo yote yatendeke kwa kusudi la kujenga. Nani yuko tayari kumjenga mwingine leo? Nani yuko tayari kujengwa pia leo? Nani yuko tayari kumjenga mwingine leo? Nani yuko tayari kujengwa? Haleluya, simama kwa miguu yako.