Leo tunajifunza, nafikiri itakuwa ni siri takachukua siku mbili tatu juu ya healing meeting, kusanyiko la uponyaji. Mwambie mwenzao kusanyiko la uponyaji na, na, na, actually, ni, ni, healing, ni shule ya uponyaji okay? Yeah, itakuwa mchanganyiko, ni shule ya uponyaji lakini kwenye kusanyiko la uponyaji haleluya. Kwa si sishangae unafundishwa juu ya uponyaji na unaondoka na uponyaji wako. Haleluya! Yesu ni halisi sana, Yesu ni halisi sana, Yesu ni halisi sana. E, msema maneno ni hayo. Ninapokea katika kusanyiko hili fundisho litakalonijenga na kuniimarisha kwenye mambo ya Mungu juu ya maisha yangu na huduma yangu, inapojifunza juu ya uponyaji Inapokea uelewa thabiti juu ya uponyaji kwa ajili yangu na pia kwa ajili ya wengine, niweze kuhudumu uponyaji kwa nguvu za Mungu. Mwisho, mwisho wa kusanyiko hili nitakuwa nimefahamu bila mashaka juu ya nguvu ya Mungu inayoponya katika jina la Yesu. Amen. Ndivondivyo wanavyohitaji amen. Shule ya uponyaji healing school, shule ya uponyaji healing school. Matayo 28, Matayo 28 kuanzia mstari wa 18 Yesu anatoa maagizo ya msingi sana ambayo ni vizuri tukayatazama kwa undani wake Mathayo 28:18, Yesu akaja kwao akasema nao akawaambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Basi enendeni mkawafanye mataifa kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi; na tazama, mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari. Nataka waangalie maneno haya, kama wanaweza kupigia mistari, mimi nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Ni rahisi sana kusoma vitabu vinne vya Injili na kukonkludia kwamba Yesu hayupo ulimwenguni. Lakini kama unasoma kwa ufahamu wa uchambuzi wa maandiko utagundua ya kwamba haadi ya Yesu haikuwa ikuwa kuondoka. Kwa sababu Mathayo anavyoandika, anaweka agizo la msingi sana juu ya kufikia ulimwengu. Kwenye ile agizo amepangilia vitu vya msingi sana kuanzia mstari wa kumi na sita, anasema nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Kwa hichi kinachozungumzwa ni issue inayohusiana na mamlaka, sema mamlaka. Alafu anasema mamlaka hayo kwa muktadha huu ni ya juu sana, anatumia neno mbinguni na duniani, alafu au mamlaka ya Mungu mwenyewe. Alafu anaanza kuagiza, wakatengeneza wanafunzi mkawafanye watu au mataifa kwa wanafunzi, na namna hiyo ni kuwafundisha, iko sawa eh? Kuwafundisha, lakini akaweka in fact, watu wengi wakisikia ahadi, mara nyingi wanasema ni kitu kitakachofanywa baadaye, lakini ahadi hapa maana yake ni jambo ambalo atalifanya. Atalifanyeje au wanalifanya kwa kusema, tazama mimi nipo pamoja nanyi. Sema, tazama nipo pamoja nanyi, kwa tayari anasema mimi nipo pamoja nanyi, nipo pamoja nanyi. Hiki ndio kitu ambacho nataka kuangalia hapa, kwa kama wanafunzi walikuwa wanasikiliza vizuri na wakifanikiwa kuishi duniani miaka 30 ijayo, watakuwa wanawazaje juu ya uwepo wa Yesu, hayupo au yupo? Eh? Narudia, ayupo au yupo? Sema, nipo pamoja nanyi. Ingekuwa anasema hivi nipo pamoja nanyi mpaka nitakapopaa, tungesema hii ngoma imeishia wapi zamani, lakini akasema hata ukamilifu wa dahari. Ukisoma kwenye version ya Kiingereza ilo neno hilo hata ukamilifu wa dahari ametumia neno Ha, ha, even unto the end of the world. Bwana asifiwe. Sasa Matayo akitumia the end of the world, wengine wanachanganyikiwa kidogo. Ngoja nisome version zingine huo huo mstari wa hata ukamilifu wa dahari, uone Yesu alikuwa anamaanisha umbali gani. Haleluya, haleluya is the English. <laughs> hmm. Wanatumia hivi. Anasema teach them to obey everything that I have taught you. You can be sure that I will be angalia. I will be with you always. Sema always. I will be with you until the end of time. Kwa hiyo nitakuwa na ninyi wakati wote. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Kwa hiyo conscious ya mitume wa Yesu kuhusu Yesu ni kwamba alikuwa pamoja nao kwa agizo hili. Yesu anasema sitawaacha. iko sawa? iko sawa. Tusome wote mstari ishirini moja mbili, twende Mathayo ishirini na nane, ishirini moja mbili, twende na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi, mimi nipo pamoja nanyi siku ngapi? Siku zote. Bwana asifiwe. Ngoja niwaambie kitu Hivi unajua, watu wengi wangekuwa na uhakika kwamba Yesu uko pamoja nao, wasingekuwa hivyo walivyo leo, kwa sababu watu wengi wanamfahamu Yesu wa historia. Pa yeah, kila alipopita Yesu alitenda mema, alafu hiyo ya alipopita Yesu alitenda mema ni very past. Ni ya zamani sana kiasi kwamba tunasoma kama historia, lakini ukisoma kwenye hiyo Matayo ishirini na nane anasema, actually Matayo alivyoandika hapa, hajasema I will be with you, anasema I am with you. Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Ha. Sawa, siku ngapi? Siku zote. Kwa kama mitume walisikia siku zote, maana yake hakuna siku watahisi uwepo wa Yesu haupo, kwa sababu kama hata kuwepo siku moja inaacha kuwa siku zote. Tuko sawa, eh? Tuko sawa, eh? kwa hiyo siku zote yupo pamoja nao. Baadaye nitakuja pamoja nasi, si ndio, eh? Kwa niwaambia nipo pamoja nanyi siku zote well, Marko aliandika tena, Marko kumi na sita Marko kumi na sita mstari wa kuanzia mstari wa kumi na tano tutasoma mpaka ishirini alafu nitakuonyesha namna ambapo Marko aliandika, Marko kumi na sita mstari wa kumi na tano inasemaje? Akawaambia, enendeni ulimwenguni mote mkahubiri njili kwa kila kiumbe aaminie na kubatizwa ataokoka asiyeamini atahukumiwa mstari wa kumi na saba na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu atatoa pepo watasema kwa lugha mpya Wata, watashika nyoka hata akinywa kitu cha kufisha hakitawadhuru kabisa wataweka mikono yao juu ya wagonjwa nao watapata afya Haijaishia hapo, kumi na tisa asemaje? Basi Bwana Yesu baada ya kusema nao, akachukuliwa juu mbinguni. Actually hii ndio watu wanasemaga ni kama ameondolewa duniani. Okay, okay, okay, lakini ukisoma muktadha utagundua hakuwa anazungumza kuondolewa duniani. Tuko sawa? Kwa sababu amsemaje? Akaketi mkono wa kuume wa Mungu. Niliwambia mkono wa kuume sio mkono wa kulia. Actually ni mahali pa utendaji wa Mungu au mahali ambapo Mungu ana exercise mamlaka na nguvu zake, ndio mkono wa kuume. Angalia anasemaje, na wale wakatoka. Nani walitoka? Mitume. Na wale wakatoka wakahubiri kote kote, wakiwa peke yao. Yesu alikuwa hayupo. Umesema hivyo? inasomeka hivyo ndio wakiwa peke yao Yesu alikuwa hayupo. Amen. Amen. Nimesema hivi, na wale wakatoka wakahubiri kote kote wakiwa peke yao, kwa sababu Yesu tayari alikuwa amenyakuliwa <laughs> Yesu alikuwa hayupo. Kwa hiyo kama una pay attention haijaandikwa hivyo waya ni kwambie, kwa wakristo wengi wanawaza hivyo. Lakini ukisoma tena baada ya kusema hapana, tusome tena ishirini kwa pamoja eh, nao wale wale wakina nani? mitume eh, wakatoka eh, wakahubiri kote kote eh, Bwana akitenda kazi pamoja nao. Iko sawa eh? Kwa alikuwepo na kufanya nini? na kulithibitisha lile neno neno. Kwa nini? Kwa ishara zilizofuatana nao, kwa ishara zilizotajwa kwenye mstari wa kumi na saba ambazo zimeelezewa kwenye mstari wa ishirini zinaashiria nini? eh? kwamba kwamba kwamba Bwana alikuwa pamoja nao. Inakubaliana na Mathayo 28:20. Yes. tuko sawa eh? tuko sawa eh? Kwa hiyo na ishara hizi, kwa ishara ni neno la Kigiriki semeion ambayo maana yake ni kitu kinachoonyesha kwamba kuna kitu, sijui kama imeelewa eh? <laughs> Ina maana kitu cha kwanza kinaonekana, kitu cha pili hakionekani, lakini cha pili ambacho hakionekani ni halisi, ndio maana hichi cha kwanza tunakiona. iko sawa? iko sawa? Kwa lugha rahisi, kwa sababu Yesu yuko pamoja nao hii ndiyo ishara au hizi ndizo ishara, kwa ishara ni maelezo yanayoonekana ya kwamba watu hawa hawako peke yao, Yesu yuko pamoja nao hata kama haonekani. Kwa ishara zinatambulisha ya kwamba Yesu yuko ulimwenguni, bado anafanya kazi. Ndiko sawa? kwa sababu ni indicator ni maelezo yanayoshikika yanayoeleza juu ya kile ambacho akionekani. Wakati nafundisha ukitafuna tafuna unanisumbua. Kwa hiyo naomba ondoe hicho kitu tunachokula. Bwana asifiwe. Tumeelewana mpaka hapo eh? Kwa hiyo kuna kitu kinachoonyeshwa kwamba hawa watu hawako peke yao. Watu wako bize kuandika notes, wako bize kutafuna. What is that? Bwana asifiwe. Ukija jefuii, jambo la kwanza unajifunza ni adabu kwenye kusanyiko, sawa eh? Yeah. Kwa hiyo jambo la kwanza eh, jambo la kwanza tena, kwa hiyo, <laughs> kwa ishara, ni maelezo yanayoonekana kueleza kisichoonekana. Umeelewa hicho eh? Ishara, ishara ni maelezo yanayoonekana kueleza kisichoonekana, explanation. Na Biblia inaonyesha wazi ya kwamba vitu visivyoonekana ni halisi kuliko vinavyoonekana. Sasa Yesu Mathayo anasema tazama nipo pamoja nanyi. Anaandika maneno ya Yesu kwa rendering yake, tazama nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Marko anasemaje? Na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Kwao waaminio, wana ishara kwa sababu hawako peke yao. Niko sawa? Waaminio wana ishara kwa sababu wako na Mungu, wako na Yesu. Marko ametuelezea kwa uzuri kabisa nini maana ya nipo pamoja nanyi. Na naomba niulize, Yesu, uko pamoja na wewe? Are you sure? Hilo ni la msingi sana. Nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Luka pia aliandika. Lakini namna Luka alivyoandika tuangalie kidogo kwenye Luka 24 pale pale kwenye agizo ish, kuu na na na, na, na, wakati nasubiria na, na ufungue ufungue ndio maana nakusubiri kwenye agizo kuu na 44. Na tunaweza kusoma pamoja moja, eh? moja mbili tatu kisha akawaambia Haya ndio maneno yangu niliyoambia nilipokuwa nikali pamoja nanyi, ehe, ya kwamba ni lazima yatimizwe yote niliyoandikiwa wapi? Katika Torati ya Musa na, man, na katika manabii na Zaburi. 45 ndipo akawafunulia akili zao wapate kuelewa na maandiko. 46 akawaambia, ndivyo ilivyoandikwa kwamba Kristo atateswa na kufuka siku ya tatu, si ndio? 47 na kwamba mataifa yote yatahubiriwa kwa jina lake habari ya, ya nini toba na ondoleo la dhambi kwanza, tangu nini Yerusalemu. arobaini na nane, nanyi ndinyi mashahidi wa mambo haya. Luka anapenda kutumia neno mashahidi eh? Sasa ndicho alichotumia kwenye matendo ya mitume sana. Matendo ya mitume mmoja naye anasemaje? Bali, lakini mtapokea nguvu akisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi, angalia hapa na kwamba mataifa yote yatahubiriwa jina lake habari ya toba, kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi kwanza tangu Yerusalemu. 48, nanyi ndinyi mashahidi wa mambo haya. 49, na tazama, nawaletea juu yenu ahadi ya Baba, lakini kaeni humu mjini hata mvikwe uweza utokao juu. Okay, kama kuna kuvikwa uweza utokao juu ni matokeo ya nini? Warudi kwenye Mathayo. Ni kwa sababu Yesu alikuwepo ndio maana kulikuwa na uweza kutoka juu. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Uweza kutoka juu. Ambacho huo uwe uweza utokao juu ndicho tunachokiona kwenye matendo ya Mitume mbili ndicho ambacho kulitimia. Matendo ya Mitume mbili, moja hadi nne. Hata siku ya pentekosto ilipotimia walikuwa wote mahali pamoja, kukaja ghafla uvumi kama upepo ukienda kasi ukaijaza nyumba, nyumba ile, si ndio? Eh, kukatokea ndimi zilizogawanyikana kama ndimi za moto. Asemaje? Wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kunena kwa lugha nyingine. Kujazwa Roho Mtakatifu ni manifestation ya kwamba Yesu alikuwa pamoja nao. Kwa hizi zote ni ishara zinazoonyesha kwamba Yesu alikuwa pamoja nao. Wakaanza kusema kwa lugha mpya. Marko anasemaje? Na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Alafu akasemaje? Watasema kwa lugha mpya. Kwa lugha mpya ni ishara ya kwamba Yesu alikuwa pamoja nao. Kwa baada ya ufufuo Yesu alikuwa pamoja nao katika roho. Actually ndani yao. Na ndio maana kwa sababu alisema nipo pamoja nanyi, ikiwa hakuwa katika mwili, basi alikuwaje eh? Kama walikuwa hawakutani, wakasema eh, Yesu umependeza. Iko sawa? Yesu umependeza. Ah, Yesu leo umepiga jinsi. Kuna watu wanasikia kabisa kama dhambi kusema Yesu leo amepiga jinsi kwa sababu kuna watu wameaminishwa kwamba jinsi ni dhambi. Yesu umependeza sana leo. <laughs> Okay. Je, kabla ya Pentecost alikuwepo katika mwili? Eh? Baada ya Pentecost alikuwa anaonekana, okay. Lakini ahadi yake ilikuwa ni nini Nipo pamoja nanyi hata kamili kwa dahari. Tuko sawa? Tuko sawa? Okay. Yesu ni mwongo? Okay. Kama sio mwongo, maana yake yupo. Kama yupo, yupoje? Yuko ndani yao kwa namna gani? Kwa roho kwa hiyo kuwa na Roho wa Mungu ndani yako ni ushahidi ya kwamba Yesu yuko pamoja na wewe. Nimekupa shortcut eh? Na hizi vinatoitwa karama za Roho ni udhihirisho ya kwamba Yesu yuko ndani yako. Haleluya! Kwa Luka anawaambia maneno haya, kaeni mjini hata mvikwe uwezo tokao juu. Actually kuvikwa uwezo tokao juu sio roho kuingia ndani yao, kwa sababu tayari Yesu alishawafundisha kuanzia mstari wa, actually mstari wa 25, alishaanza kuhubiri na akawaamini. Unajuaje kama wameamini? Naomba niulize mitume waliokuwa wanaambiwa mvikwe uwezo tokao juu walikuwa wameshaamini? Halo. Walikuwa wameshaamini? Ndio. Hem, tupite kidogo nyuma ya hii mistari Luka 24:25. tano. Tuanze na Klopa na mwenzake. Tuangalie kama Klopa alikuwa ameshaamini kabla ya kupokea roho, kabla ya kujazwa roho au kuvikwa uwezo tokao juu sababu inabidi tu tudili na hii kuvikwa uwezo tokao juu. Luka 24:25 anasemaje? Akawaambia, tusome wote. Akawaambia, enyi msiofahamu wenye mioyo mizito ya kufanya nini? Ya kuamini. Kwa hapo bado walikuwa hajaamini kwa sababu alikuwa na mioyo mizito. Basically Yesu anasemaje? Ninyi mambo niliyowaambia ambayo manabii walisema bado hamjaamini. Unaweza kufuatilia mpaka watakapoamini, watakapo. Tuko sawa, Luka eh? Okay, Luka 24:26. Asemaje? Je, haikumpasa Kristo kupata mateso haya na kuingia katika utukufu wake? 27 Yesu anafundisha sasa. Ili kwamba wafanye nini? Waamini, tuko sawa? Akaanza kutoka Musa na manabii wote. Aha. Akawaeleza katika maandiko yote mambo yaliyomhusu yeye mwenyewe. Hii ni summary ya masomo ya muda wa zaidi ya masaa mawili. Angalia ilivyo fupi. Akaanza kutoka Musa. Unamjua Musa ni vitabu vingapi? Vitano. Hii sentensi imeisha na vitabu havijasomwa. Akaanza kutoka Musa. Hmm, angalia. Na manabii wangapi? Wote. Akawaeleza katika maandiko mangapi? Mawili. Uh -uh. Maandiko yote. Mambo yaliyomhusu yeye mwenyewe. Kwa hii ilikuwa ni Bible class wakati wanaelekea Emau. Shule nzito imepigwa hapa. Hiki Ik, ni kichwa cha habari. Shule yenyewe hatujaandikiwa hapa, akaanza kutoka Musa. Ukirudi kwenye Biblia yako pale Mwanzo, imeandikwa kitabu cha kwanza cha Musa kiitwacho Mwanzo. Tunaweza kusemaje? Yesu alianza Mwanzo kuchambua habari zinazomhusu yeye mwenyewe, ili kwamba waamini ya kwamba huyu ndiye aliyeandikwa na Musa na manabii, ya kwamba atateswa, atakufa na siku ya tatu atafufuka, iko sawa? Ili kwamba wakimwamini yeye, wao ndio wamefanya nini? Wameokoka. Wao ndio wamefanya nini? Wameondolewa dhambi au wamepokea msamaha wa dhambi. Hicho ndicho Yesu alichofanya, akaanza kutoka Musa na manabii wote, akawaeleza katika maandiko yote mambo aliyomusia mwenyewe. Naomba niulize swali rahisi tu, kama ni mambo yaliyomhusu yeye mwenyewe ni mambo gani? Ya kwamba Yesu atakuja akiwa tall, handsome, eh, white, black, or what? Shida yao ilikuwa ni nini? Hiyo ndio swala la msingi la Klopa na mwenzake wanasemaka, Klopa na mke wake. Lakini Kleopa na mwenzake walikuwa na shida gani? Kutokuamini. Kutokuamini nani? kuhusu Yesu. Yesu kuhusu nini? Kufa kwake na ufufuo wake, ambao walikuwa na doubt za kutosha kwa. Kama Yesu akaanza kutoka Musa na manabii wote, akaeleza katika maandiko yote mambo yaliyomhusu yeye mwenyewe, alikuwa anawashawishi washawishi, kuhusu nini? Mimi ndio yule aliyeandika Musa walioandika manabii kuhusu nini? Ya kwamba nitakufa na siku ya tatu nitafufuka kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu. they had to read Old Testament kwa Yesu alifanya uchambuzi wa mwanzo mpaka Malaki, kuchambua habari gani? Kristo imempasa kupata mateso na kufufuka siku ya tatu. tuko sawa mpaka hapo? Okay, ngoja niwaambie. <laughs> Wakristo wengi Ukichana Matayo mpaka Ufunuo, wakisoma mwanzo mpaka Malaki, hawawezi kuona Kristo akipata mateso, akifa na kufuka siku ya tatu. Unajua kwa nini? Hawakufundishwa namna ya kusoma torati ya Musa, manabii na Zaburi, na kutoka na fundisho la ufufu wa Yesu Kristo. Aleluya! Sehemu mojawapo ya ukuaji wa kiroho ni kuweza pia kusoma mwanzo mpaka Malaki na kufundisha habari za Yesu. <laughs> Kwa hiyo sasa hivi nisikilize, sasa hivi ukienda Yerusalemu, Wayahudi watakuwa na Biblia, iko sawa, iko sawa. Unajua haitakuwa na nini, Mathayo mpaka Ufunuo, iko sawa, hawajaongeza kwenye vile vitabu vya nani vya Agano la Kale. Okay, ukafika kwenye hekalu la Kiyahudi au sinagogi, wakasema shalom, akaanza kukuita majina ya nani, mwite Peres pale, alafu mpe kitabu unaletewa kitabu cha kwanza unakuta hakina Matayo na wewe umejipanda kuhubiri nini Injili? Unafungua kwanza wametafsiri Kiingereza, unafungua kwanza unakuta Genesis 1 unafungua mwisho unakuta Malaki nne. Unasemaje Mungu wangu, wewaji wa sababu kwa nini niyapitie haya Mungu wangu wajua kwa <laughs> nini hauoni ulichozoea huoni Mathayo moja ishirini na moja <laughs> ndiye atakaye wakomboa watu wake na dhambi zao hutaiona Mathayo ishirini na moja angalia hutaona na Waefeso mbili nane hadi tisa kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo ikitoka na jitihada zenu ni kipawa cha nini cha Mungu wala si kwa matendo, mtu awaye yote asijisifu. Hutaiona, hutaiona Tito mbili, sijui ngapi ile ngapi ile tatu nne na tano ile, hutaiona Bwana asifiwe, hutaiona. Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa, alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki, hutaiona hutaiona hutaiona hutaiona, wa, Warumi 4:25 alitolewa kwa sababu ya makosa yetu na kufufuliwa ili ipata kuhesabiwa haki. Hutaiona mistari yako yote ya kudefense kwamba haki ni kwa imani, wokovu ni bure, hutaona. Utakuwa na nini Mwanzo mpaka Malaki? Ukifungua unaona hapo mwanzo Mungu aliumba mbingu na nchi. Tunataka utufundishe nini? Injili. Haleluya. Umeelewa maana yake? Lakini Mkristo aliyefundishwa vizuri akianza kufungua Mwanzo mpaka Malaki anafundisha habari za kufa kwake na ufufuo wake na ondoleo la dhambi kwa sababu ya mauti na ufufuo wake. It is very possible. Kwa, ukikutana na Myahudi ambaye hampendi Paulo kwa sababu wengi hampendi Paulo. <laughs> Vita haikuanza jana. Unaona kwenye matendo ya mitume Paulo alikuwa akubaliwi, wakakupa kitabu chao Pastor Chris Onainka. Leo ni birthday yake. Inabidi baadaye tumwimbie happy birthday. Alisema kitu kimoja baada ya kufahamu namna ya kuchambua Agano la Kale ilimsaidia kuhubiria injili hata wayahudi wayahudi wengi, kwa sababu hawamkubali Yesu, hawakutegemea mwokozi aje namna hiyo, hawapendi matayo mpaka Ufunuo. Lakini kama umefunzwa, kwa sababu ngoja niulize, Yesu alipokuwa anahubiri injili alikuwa anahubiri kutokea wapi? Matayo eh? Matayo ni ushahidi wa macho ya kwamba Yesu alichangua agano la kale, si ndio? Lakini alikuwa akisoma Mwanzo, anawafundisha habari za injili Paulo alikuwa anatumia Mathayo kufundisha injili, kwa hichi unachokiona Paulo alikuwa anaandika, alitolewa kwa sababu ya makosa yetu na kufufuliwa ili pate kwa sababu ya haki, Warumi nne ishirini na tano. Alitoa wapi? Kwa hiyo badala ya kuchanganyikiwa, pattern umeshapewa na Yesu na mitume. Warumi nne ni pattern ambayo mitume watuonyesha ya kwamba Abrahamu alihesabiwa haki kwa imani, Bwana asifiwe. Unaenda tu kwa Abrahamu pale, unaanza kuchambua ya kwamba kabisa imeandikwa, Abrahamu alimwamini Mungu, Mungu akamuhesabia kwa ni nini haki. Unahitaji Matayo kwa haki ni kwa nini kwa imani? Umemalizana na Wayahudi wakikaa kidogo, natakuwa anatokea Saburi ya mia moja na ngapi na thelathini mstari wa nne na watano, si mtoto tatu na wanne. Anasema kama wee Bwana ungehesabu maovu nani angesimama? Lakini kwako kuna msamaha ili uogope. Neno kuogopa pale ni kumcha Mungu au kumheshimu au kumwabudu. Kwa ibada yetu ni kwa sababu Mungu hatuhesabii maovu, ametuhesabia nini? Kinyume chake, haki unawavuisha nani? Wayahudi. Kutumia nini? Zaburi yao ko sawa, wakichelewa sawa? Unawarudisha kwenye stori yao pale kwa Zaburi ya mia na thelathini, wanaposema wao wenyewe, wanavoandika Daudi anavoandika Daudi mfalme wenu mnayemkubali aliandika mwenyewe akasema, hakututenda sawasawa na maovu yetu. Anasema kwa hiyo Mungu hatutendei sawasawa na maovu yetu, Zaburi ya mia na tatu. Wanabungaa pale anasema, Yii. Huyu Masai amejuaje haya mambo? na wasema nini zaburi ya Daudi? Wow, unaambia kama vile mbingu zilivyo juu sana, asema ndivyo rehema zake za, za, za zilivyo juu yao. Nani wamchao? Wamchao ni wamwogopao. sawa sawasana. Zaburi ya mia thelathini, wanamcha kwa sababu gani? Ya msamaha wake. Wale wanaomcha Mungu ni waliopokea msamaha, msama wake wale wamepokea wingi wa rehema za Mungu ambazo ni kama mbingu na nchi kwa ujazo. Unamwonyesha Myahudi, unaweza kukutanisha mbingu na nchi? Anasema ni kubwa sana. Anasema ndivyo rehema zake zilivyo kwao wa mchao. Myahudi anaendelea kusimama. Unarudi chini mstari wa kumi na mbili kwenye Zaburi ya mia moja na tatu anasema, kama mashariki ilivyo mbali na magharibi Unamwambia, unajua umbali wa mashariki na magharibi, akasema hiyo ni infinity, immeasurable. Hakuna rula ya kupima urefu wa mashariki na magharibi. Unapozidi kwenda mashariki, ndivyo mashariki inavyozidi kwenda mashariki. Hawa mjui hilo, mashariki ni infinity. Nani anajua nukta mashariki inavyoanzia? Nobody knows. Actually, it is not there. The more you go east, east go east. Iko sawa? Eh? Namwambia akiona aelewi, mnazunga naye dunia <laughs> Hamba, let's go east, mnaenda mnapita Tanzania, mnatokea Iraq, mnarudi Tanzania, we are still going to east, mashariki. Amna mtu aliyewahi kufika mashariki? Zamani nilikuwa jua, jua liko nijua, karibu nilipokuwa nyumbani kwetu kijijini, nikitazama naona mlima, alafu naona jua liko pale mbali. Siku niliyopanda gari kuelekea direction nilikuwa ni kuelekea udonyo sambu, utakuwa nafahamu. Nilishtuka sana ya kwamba siifikii jua, lakini hofu ya kwanza iliyokuwa nayo ni kwamba kadri tunapopanda hii gari nitaenda kuungua, kwa sababu jua naliona liko pale magharibi. Tuliposindi kwenda magharibi, ndivyo magharibi ilivyosidi kwenda magharibi, yani kaku. Nilipofika kule nikapita nika nyuma ule mlima, nikagundua kulikuwa na mlima mwingine tena halafu jua alikuwa linazama tena upande huo panda, na ndege unakuta jua bado linazama magharibi. Kwa magharibi haipatikani hey, ni direction lakini sio point, si ndio eh? hiyo hey? Jiografia na physics kunyanganya pamoja na na nani na chemistry. Ah, amna chemistry. Kwa hiyo East in direction, West in direction, lakini siyo pointi, sio nukta, sio mahali pa kufikika. Kwa asema kama vile mashariki ilivyo mbali na magharibi, ndivyo Bwana alivyofanya nini, alivyoweka maovu yetu mbali nasi. Asema, ye maana yake kama niko mashariki na maovu yangu yako magharibi, maana yake hakuna siku Mungu ataniita mwenye hatia mbele zake. Una validate Warumi nane mstari wa kwanza sasa basi, hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo Yesu. Watakwambia mm, mm, lakini ndio maana si tunachinja wanyama. Unatokea na Zaburi ya arobaini in fact unawapeleka kwenye kikao cha Zaburi ya hamsini ambacho walisema, nikusanyieni wacha Mungu wangu, wayahudi ambao wamefanya agano nami kwa dhabihu. Kwenye hicho kikao aliwakataza wasiendelee kutoa dhabihu. Kwa nini aliwakataza? Kwa sababu haziwezi kuondoa dhambi. Unawapeleka wapi? Zaburi ya arobaini mstari wa sita na wanane, lakini mwili uliniwekea tayari. Kwa nini mwili? Mwili ni wa masihi Umeelewa sasa eh? Unaweza wakafundisha ukombozi kwa njia ya Yesu Kristo mwanzo mpaka Malaki, siku tatu. Kwa nini siku tatu kaburini? Unazo figures nyingi za kutumia, manabii wameweka vizuri. Wewe wa uchambuzi wa siku tatu, sio tu ishara ya Yona kukawa wenye tumbo, tumbo la samaki siku tatu siku na mchana, lakini manabii wameelezea vizuri. Nafikiri mmoja alisema sijui nini tarehe, halafu siku ya tatu, tatunashia kusema ule mstari exact. Bwana asifiwe. Lakini tatu imezungumzwa kama alama ya ukombozi baada ya mateso vya kutosha. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Kwa hiyo nimesema tu kwa machache kuonyesha ya kwamba Yesu alichokuwa anakifanya ni kutumia Mwanzo mpaka Malaki kufundisha eh, kwamba atateswa na atavuka siku ya tatu kwa ajili ya ondoleo la dhambi, ko okay. Yesu alifundisha hivyo kutokea pale. Bwana Yesu asifiwe. Kwa hiyo waliamini, tuko natafuta nini? Waliamini nini? tuko sawa eh? Tunajuaje waliamini? Angalia mistari unaofuata, 28 nane, nasemaje? Wakaribia kile kijiji walichokuwa akienda naye, alifanya kama anataka kuendelea mbele. 29 tisa, wakamshawishi akisema, kaa pamoja nasi kwa kuwa kumekuchwa na mchana unakwisha. Walimwambia nani? Yesu akaingia ndani kukaa nao. thelathini, ikawa alipokuwa ameketi nao chakulani, alitoa mikate, akaubariki, akaumega, akawapa thelathini na moja, yakafungulia macho yao akamtambua, kisha akatoweka ya mbele yao. Wakaambiana, je, angalia maneno: mioyo yetu haikuwaka ndani yetu hapo alipokuwa akisema nasi njiani na kutufunulia maandiko? Hiyo neno mioyo yetu iliwaka, basically ilikuwa ni upokeaji wa injili ambao kwenye mstari wa 45 ameisema tofauti. Luka amesemaje Ndipo akawafunulia akili zao wapate kuelewa na maandiko. Maana yake nini? Ni kuwapeleka kwenye aha, kumbe sasa nangamua ya kwamba Musa, torati ya Musa, manabii na Zaburi ni habari za ukombozi kwa njia ya Yesu Kristo. Ina make sense, ina make sense, kwa ndicho alichokifanya hapa kwenye mstari arobaini na tano akawafunulia akili zao wapate kuelewa na maandiko. Kwa hiyo tunakubaliana kwamba waliamini kuvikwa uwezo utokao juu ni manifestation ya roho aliyempokea siku walipoamini au pale walipoamini, na kulikuwa na sababu kwa nini ilikuwa itokee siku ya Pentekoste. Kwa sababu siku ya Pentekoste actually, Wayahudi hawaiti siku ya Pentekoste. Pentekoste maana yake ni hamsini hii ilikuwa ni siku ni wiki saba kupita, sema wiki saba wiki saba kupita baada ya nini? Pasaka, wiki saba baada ya Pasaka, wiki saba zinapita pale. Saba mara saba ni ngapi? Arobaini na tisa. Ile wiki saba ikiisha inakuwa ni sherehe gani? Mavuno. Kwa hiyo Yesu alihakikisha ya kwamba kuvikwa uwezo utokao juu au kujazwa Roho au kupokea Roho au kupokea ahadi ya Baba inatokea siku gani? Siku ya mavuno, baada ya wiki saba kutoka siku ya Pasaka. Kwa nini? Kwa sababu mavuno ni fundisho kwenye Agano la Kale ambalo maana yake kwenye Agano Jipya ni watu kukombolewa Bwana, asifiwe! Na kilichotokea, as a matter of fact, walio, walivunwa watu siku hiyo, yeah. Ndio maana uinjilisi unahitaga nini? Kuvuna nafsi, soul winning, tuko sawa eh? kwa siku hiyo waliokoka watu wangapi? elfu tatu. That's very important. Kwa siku ya mavuno walivuna, hawakuvuna kwa siku hiyo, walipopokea uwezo utakao juu au Roho alipokuja juu yao waliamini watu elfu tatu. Hiyo hicho ni kitu cha msingi sana. Kwa nini ilikuwa itokee siku ya hamsini baada ya Pentekoste? Kwa nini? Kwa sababu Yesu alijikita kwenye kutimiza nani, mambo yote ambayo Musa aliyaweka kama figa, kama mifano yanayohusiana na Kristo, ikiwa ni pamoja na nini sikukuu ya mavuno. Kwa basically <laughs> sikukuu ya mavuno haikutakiwa haikutakiwa kuwa siku ya kupeleka vifaranga kanisani, fedha kanisani, mahindi kanisani. Kama kweli ungetaka kusherekea sikukuu ya mavuno kibiblia, ulitakiwa ulete watu waliokoka kanisani, sababu waliosherekea sikukuu ya mavuno kwenye Agano Jipya kwa mara ya kwanza wiki saba baada ya Pentekoste, baada ya Pasaka waliamini watu wangapi? Wewe umekuja na mahindi kilo ngapi? tatu. Sasa kwenye Agano Jipya hatuheshimu siku, tarehe, saa, nyakati, ndio maana tunavuna kila siku. Hiyo ndio tofauti, tofauti ya kuwa chini ya sheria. hausubiri Msimu fulani ndio watu waokoke au uvune, kwa sababu watu sio mahindi wala sio maharage. Kwa, kwa maagizo ya Musa ilionekana ni sherehe ya kawaida: lete ng'ombe, lete mbuzi, lete mahindi, lete shairi, lete ngano, lete unga. Lakini ndio maana huoni katika Agano Jipya, nisikize vizuri, Matayo mpaka Ufunuo sikukuu yoyote ya mavuno, kama ukiona nionyeshe, kwa sababu sikukuu hizi zote ambazo ziko kwenye Mwanzo mpaka Malaki ilikuwa ni pointers kwa nani? Kwa Yesu. Kwa Musa, na manabii walitumia siku, walitumia vitu, walitumia matukio, walitumia ishara mbalimbali mbali, kufundisha habari za Kristo. Kristo alipokuja, ni kitu chenyewe kimekuja. Sasa huwezi kuwa na picha ya mke wako, msikilize vizuri, kwa wale ambao hamjao, hamtaelewa vizuri sana. Huwezi kuwa na picha ya mke wako hapa ambayo ina symbolize mke wako halisi, iko sawa eh? Alafu kwa sababu mke wako yuko safarini, unaichukua unasema, oh, I miss you so much my wonderful beautiful good good, good wife ukizunguka tu nyumbani pale unakumbuka mke wako machozi yanakulengalenga sema wow, what a wonderful woman I have. ile picha ukiangalia yuko masomoni asoma degree ya miaka sita <laughs> na hataki kurudi nyumbani mpaka baada ya miaka sita alafu mwaka wa saba amekuja nyumbani bado oh, yuko hapa unaachana na picha unaenda kwenye kitu halisi. Kwa hiyo, kuzikumbatia figures, lugha za picha ni sawa na mtu anayefanya exact that. Kwa hiyo Jesus is a substance of the figures in the Old Testament, iko sawa, iko sawa. Unajua kwa nini sisi hatuna sikukuu ya mavuno kanisani? Kwa sababu kila Jumapili napokea ripoti ya mavuno. nimefikia watu ishirini wameokoka watu kumi na tano wamejazwa waroho watu kumi. Hiyo ni sikukuu ya mavuno, jipigieni makofi. Hiyo ni sikukuu ya nini? Mavuno. Umeelewa sasa eh? Umeelewa sasa eh? Kama vile ambapo hatumchukui nyoka wa shaba leo na kumweka juu ya mti na kumwambia sister angalia yule nyoka wa shaba, kwa sababu Musa alitumia nyoka wa shaba. Lakini historia hiyo hiyo ya nyoka wa shaba Yesu alitumia kumfundisha nani? Kornelio, Nikodemo. Akamwambiaje? kama vile Musa alivyomwinua yule nyoka jangwani, kitu halisi, mwana adamu hanabudi kuinuliwa juu ya nchi hii. Kuimwinua sio ile kwenye mwinue, Yesu mwinue, actually actually, ni kupelekwa juu ya mtu wa msalaba, akafa kwa sababu Musa alifundisha y kwamba kwenye kitu kilichokufa, nyoka wanaoishi hawa wanang'ata watu, lakini akaweka nyoka ambaye ni mfu juu ya msalaba. Yule nyoka mfu, watu wakimtazama, sumu haiwaangamizi ya nyoka walio hai, kuonyesha kwa kwamba in the death of a person there will be life of a man, kwa katika mauti ya Yesu Kristo kuna uzima wetu. Ndio maana akaangalia alivyopangilia kwenye Yohana 3 kuanzia 14. Kama vile Musa alivyomuinua nyoka jangwani, vivyo hivyo mwana Adamu hana budi kuinuliwa juu ya nchi ili kila amwaminie akolewe. Hapo akasemaje? Awe na uzima katika yeye. Akasemaje msari pendwa? Kwa maana jinsi hii, kwa hiyo kwa maana jinsi hii, jinsi gani? Nyoka, nyewe mmejua jinsi ya swali ya kitambaa. Kwa maana jinsi hii, ukianzia pale katikati huwezi kuelewa. Kwa maana jinsi hii, tumedanganya satiki wa watoto. Kwa maana jinsi hii, jinsi gani? Jinsi ilikuwa ni ipi? Swali la kitambaa. jinsi ilikuwa ni ipi? Kwa maana jinsi hii, au kwa maana namna hii, kwa maana kwa mtindo huu wa Musa kuweka nyoka juu wa shaba juu ya mti, ambao waliomtazama walipona, jinsi hiyo hiyo Mungu anafanya ya kwamba Kristo atawekwa juu ya mti, kila mtazamaye kila mwaminie anapata uzima wa milele, sio uzima wa mwili tu. Iko sawa? Sema kwa maana jinsi hii, maana yake pate ni ya Musa, ndo kwa maana ya jinsi hii aya. Tukujikumbusha watoto, kwa maana jinsi hii Mungu alipenda ulimwengu. Hujawahi kujiuliza kama mtoto jinsi gani? <laughs> kwa hiyo alikuwa anatumia hiyo ya Musa kufundisha. Kwa hiyo Yesu alimfundisha Kornelio uzima wa milele kwa kutumia nini? Nyoka wa shaba. Upo? Kwa hiyo Yesu, <laughs> Yesu alikuwa anasoma Mathayo. Yesu alikuwa anasoma Mwanzo mpaka Malaki, wakati mwingine anafundisha habari ya uzima alipowapa mkate ile. Kesho akaja Yesu akageuzia kibano akasema, baba zenu walikula mana jangwani na walidanja akasemaje? Hamkumwelewa Musa akasemaje? mimi ndo huo mkate. Watu wakasema mmm, Yesu alifika kanibalism, tukule wewe. Akasema anilae mimi. Kumla Yesu ni kumlaje? maana wengine hawakuelewa, walihamishia kwenye mikate ya kweli kweli, na nani na, na fruto na, na juice eh tunakula nini? Mwili na damu ya hey, Yesu ongera sana. Kula kiingia huku, inaenda wapi? Hivi ni huku au ni huku? <laughs> Lakini Yesu alitumia hiyo hiyo kufundisha vizuri, akasemaje, baba zenu walikula mana jangwani, wakakata kamba, walikufa, lakini anilae mimi anaishi milele. Kwa lugha rahisi, Musa alitumia mkate wa kawaida kufundisha kitu kisicho cha kawaida cha milele kwao. Wanatumia vitu vya duniani kufundisha mambo ya milele. Ndio maana alimwambia Kornelio, nimekuonyesha kwa mambo ya duniani mambo ya rohoni. Ningekuwa naongea lugha ya rohoni peke yake tu, ungenielewa? Ndio maana alitumia mfano wa uzazi, mtu azaliwe mara ya pili. Jamaa akafikiri Yesu alikuwa tufuna nini? Biology of reproduction. Wakasema yeah, according to biology that is impossible, cannot be done, Impossible can't. Akasema haiwezekani. Akamwambia sikiza, mzee, mimi ninachokuonyesha ni mambo mengine, lakini nimeshuka kwenye level yako kama Musa alivyoshuka kwenye level yao kwa sababu mambo ambayo ya Musa alikuwa anasema Sh -sh -sh ni, ilikuwa ni kwa lugha ya levo yao, lakini mambo yenyewe siyo levo yao. Ndio maana wakati anajenga hema ya kukutania alisemaje, ujenge kwa mfano wa kile ulichokiona. Ni ngapi? Ni kutoka 25, 40 kwa hiyo, al, Musa aliona kitu cha kiroho, lakini Wayahudi walishazoea sanamu wakiwa wapi? Misri unamwambia tumjengee Mungu mahali atakapo. <laughs> Kitu cha nje. Ndio maana mtu mzima aitwaye Stefano alipigwa mawe kwa sababu alifumua ile, akasema ni kweli Musa alimjengea nani? Matendo ya Mtume saba, ni kweli Musa alimjengea mahali atakapokaa, alafu wakati Wayahudi wamesema tumefika, akasema no, hiyo ni lugha ya picha, kuna kitu chenyewe hawakuelewa. Akasema hivi, maana Mungu akae mahali iliyojengwa kwa mikono ya wanadamu? Alikula jiwe, kwa sababu ukiwafundisha watu kwa kutumia mifano, wanaondoka na mifano, wanaacha kitu halisi hema ya kukutania, hekalu, nyoka ya shaba ni mifano, lakini sio vitu halisi. Akasema Mungu akai mahali palipojengwa na mikono ya wanadamu. Maana yake Mungu ndiye anayejenga nyumba yake mwenyewe. Biblia inasemaje? na nyumba hiyo ni sisi, na ndio maana kwenye Wakorindo wa kwanza sita kumi na saba anasemaje? Aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, Wakorindo wa kwanza tatu kumi na sita anasemaje? Hamjui ya kwamba ninyi ni hekalu la Mungu ambalo roho wa Mungu ale, ya Mungu anakaa ndani yake. Kwa basi kale makao ya Mungu sio hekaluni, sio hema ya kukutania, ni ndani ya mtu aliyenunuliwa na kuombolewa na Yesu mwenyewe, ambayo ni mimi na wewe. Hekalu la Musa ni lugha ya picha. Anasemaje? nijengee mahali nipate kukaa kati yao. Alipoambiwa Musa akasema nawaambiaje Wayahudi Akasema jenga kitu, weka uanda wa nje, weka patakatifu, weka patakatifu patakatifu. Na ndio maana baada ya Yesu kufa, unajua advertise ya kwanza, pazia la hekalu lilipiga puchu, kila mtu akachungulia, akasema ni empty set, nothing, nada, ikameti Wayahudi wakaona, isiwe shida. Kuhani kanunua sindano kubwa, likashonwa li tena. Na Yesu alisemaje? nitalibomoa hili hekalu na litalijenga siku tatu. Alikuwa anamaanisha nini? hiki mnachokiona sio chenyewe, hii ni lugha. Musa alikuwa anafundisha, siku tatu mimi nitajenga hekalu langu, ambayo nini? kanisa. Kwa hekalu la Musa ilikuwa ni lugha ya picha ya kanisa ambalo ni sisi. Sisi ni mahekalu eh? Sisi ni hekalu la Mungu. Mungu anakaa ndani yetu. Kwa unapotaka kuona hekalu ambalo Mungu anakaa ndani yako, anakaa ndani yake, nenda kwenye kio, usiende Yerusalemu. Haleluya. Kwa mambo ya Musa alikuwa anaeleza mambo ya rohoni kutumia mambo yanaonekana ya mwilini. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Ni sana kumfundisha mtoto ya kwamba unamwambia a for apples. Lengo lako ilikuwa ni ajue a au ajue alafu ah. ah. Mtoto miaka elfu mbili yote anaambia mwalimu alimfundisha juu ya apples. What did you learn today at school? Apples. So, wa, wa, it is apples. We learn about apples. Did they learn about apples or alphabet? o ah. Okay. Kwa hiyo, Wayahudi wanashikilia nini? Apples. Badala ya kujifunza nini? ah. hmm. Kwa Musa, alikuwa na lugha yake ya kuwasilisha kwa Wayahudi, hatua kwa hatua. Sikiliza, Mungu yuko smart. huwa anzagi na wewe kwa lugha ambayo huwezi kuelewa. Isikila vizuri, Mungu. Mtu mmoja alea kuniambia sasa, kwa nini hujaniambia hii tangu mwanzo? Ukweli, ningekuambia mwanzo, usingeelewa. Kwa Mungu, watu wengi hawajui ya kwamba Mungu ni master communicator. na ndio maana nawambiaga wa Kristo, ukiota ndoto imejinyongorota, ni ngumu kutafsiri, imejikunja Kulia na kushoto, niko hapa kukuambia, naitwa Apostle Shemeji mela yake, nitaitetea hii ya kwamba anayeongea na wewe sio Mungu. Inawezekana ni adui, au ni hisia zako, au umechoka, au umelalia mkono, sababu ukilalia mkono pia unaota, ili angalau ushtuke utoe mkono, utakuja kupata ganzi bure. Lakini Mungu alivyo, akitaka kuwasiliana na watu, he doesn't speak his language, he come to your language Huwezi akawa, mtoto wako anasema anaita maji "mma", wewe unamwambia kachukue maji? Unamwambieje kachukue mma, unaanza naye kwenye mma ili umlete kwenye nini, maji. Wewe azu kasema, kwa hiyo ameniambia kachukue what is maji, unahangaika, unasema maji ni nini, nini uh, uh, uh. What do you say? Wewe unafikiri Kiswahili lugha ya Mungu? Naomba niulize, Mungu anaweza kuongea na wewe Kiswahili? Naomba niulize, lugha ya Mungu ni Kiswahili? Okay. Anaweza kuongea Kiswahili. Kwa nini anaongea Kiswahili sasa? Kiswahili ni lugha okay. Nani anayejishusha kwa mwingine okay. Unajua Yesu kuchukua mwili ni Mungu kujishusha, akaja akachukua kama umbo lako, ili aweze kuongea na wewe uso kwa uso, ili akusaidie fizikale. Ndio maana hiyo ni unyenyekevu wa Mungu. Mungu ukitaka kujua naye, jua kunyenyekea, mcheki Mungu Wafilipi mbili, Paulo anasemaje? Anasema kuanzia mstari wa tano akifundisha habari za unyenyekevu na kutanguliza wengine, akasema yeye alifanya nini? Alijishusha akachukua mfano wa mtumwa, mpaka mauti na mauti ya msalaba, it was for us tu kenye shule uponyaje ya jasaau o Yesu alichambua agano la kale, sema chambua agano la kale, akafundisha nini, mambo yanayohusu nini? Yeye mwenyewe ambayo ni nini? Habari za kupata mateso, kufa na kufufuka, kwa atakiwa afundishe wa mpaka waamini. Tuko sawa mpaka hapo eh? Ha, anaendaje hapa kwenye mstari? Ukienda kwenye 44 ndio nne, anatuambia akawafunulia akili zao. 45 akawafunulia akili zao wapate kuelewa na maandiko. Neno kuwafunulia akili ni maneno ya kuangalia kwa makini. Neno akawafunulia neno la Kigiriki dianoigo, dianoigo ambayo maana yake ni opening for the first time, kufungua kitu kana kwamba hakijawahi kufunguliwa. In fact ni kama vile mtoto wa kwanza kwenye tumbo la mama, yule mtoto amefanya nini? Amedianoigo, ndio amezaliwa kwa... mama huyu hakuwahi kuzaa mtoto hapo awali. Bwana, wakati wa Krismasi In fact, Pasaka tulikuwa hatujui sana, tuaijua Christmas. Christmas lazima soda ipatikane. Kwa ukipewa soda asubuhi unailinda mpaka jioni. Kwa cha kwanza una dianoigo asubuhi, first opening, unapiga pafu moja maso... mm. <sighs> t kiu yako sio ile nyingine, yaone maisha katika mwanga bora, nimesema t kiu yako Jamani, tangazo limekaa <laughs> vizuri, kumbe kinachouzwa ni pombe. Um, afu ukiicha ipiga pafu moja, unarudisha mahali pa juu palipoinuka penye utulivu pa baridi, unaifunika vizuri, unaikunjilia kunjilia, unaiweka pale. Sasa sisi ambao tukua na friji, kuna sehemu kwenye nyumba pembezoni kule chini, yaani ukiweka kibuyu loshoro inakuwa ya baridi throughout, hata kama jua ni kali. Unaweka unaweka soda yako hapo, karibu saa sita unacheki kama bado ipo. Alafu sasa kufungua mara ya pili sio dianoigo, ni another opening <laughs> kama unawea kusaidishaa shatoka unafungua, hakuna tata, imeisha. Unapiga pafu mbili unaweka. Alafu unatokea tena jua limewaka, unapita una, unaangalia kama wenzako hawapo, unaangalia unazunguka, una, alafu una... unaenda unachaka nini? Unachukua tena, unatii kiu yako. Apiga kidogo. Alafu jioni kila mtoto anatoka akicheka ya yeah, yeah, yeah, yeah, ya ya wewe, unatoka kila mtu anatoka na chupa yake, mko pale unapiga kidogo, unaweka kwenye kisude sasa, hii ni mpaka Desemba. Ye, watoto wa mjini mnakunywa soda kila siku mpaka daktari anakuambia punguza. <laughs> ah, enzi zetu jamani, maisha yalikuwa raha sana. Huwezi kupata kisukari, wapi unatoa wapi? Eti too much sugar? Hakuna hyper <laughs> wala hypo, hamna kwa sababu ni moderate <laughs> ukila unalipa shakula wanga, unaenda kuchunga, unakimbiza mbuzi mpaka wanga itakata. Huku mjini unakuta watu asubuhi wanakimbia, mmoja anakimbia kupunguza alichokula, mwingine anakimbia kutafuta atakachokula, lakini wote tunakimbia. Maisha ni kukimbia, ila <laughs> kila, kila mtu anakimbia asubuhi, kila mtu kwa sababu yake. Hamjaelewa. Wewe unakimbia kwa sababu gani? <laughs> Tulikuwa wapi jamani? Kuamini kwa waliamini kwa, wali kwa kuamini immediate, mtu anapoamini instant, anapokea uzima wa milele. Si ndio, eh? Au anapokea roho ya Mungu ndani yake. Kwa mtu anapoamini roho ya Mungu yuko ndani yake, lakini roho ya Mungu kuwa juu ni ishara, ni manifestation, ni kuonekana, ambapo Yohana, ambapo Marko anahitaje, wataweka mikono juu ya wagonjwa ni mojawapo eh? na watapata afya, maana yake unaweza ukawa tumaini ktumanio, unaweza ukawa mdogo mdogo kama tumaini tukakutuma kwa kuhubiri injili Taja nchi basi, nchi, nchi, nchi, nchi, nchi, nchi, haraka, haraka tu. Kwa nini nataja Kenya, si utaje? So, nchi ngumu kule. Okay, Kenya akaenda Kenya, hivi ukimwona anaonekana kama mtumishi mwenye roho wa Mungu, ukimwona mtaani <laughs> kijana wa watu huyu. Alafu akaja akaambia akaja nyumbani kwenu, mkimwona hivi utamchukulia poa, kwa sababu ana Mungu ya, yeah. Roho Mungu yuko ndani yake, yeah. Lakini kuna vitu akianza kufanya, inaanza kuleta atota display, alafu ghafla kwenye hiyo sehemu ambayo ameenda, tumemtuma akapanga Nairobi, au nataka kwenda Kisumu, akapanga Nairobi pale mjini, alafu kwenye hiyo estate aliyopanga, akawa kuna mtu amerudishwa hospitalini, akafia nyumbani, wiki ya tatu amepooza. Mtumishi wa Bwana kila siku anamwona mtu anatolewa nje anaanikwa kwenye jua anarudishwa ndani alafu ghafla anashtuka kwamba, yani mimi na kama, wao. mimi nashangaa kama wao mimi sio kama wao mimi na kitu kingine ndani yangu alafu anaenda kwenye ile nyumba anauliza kuna shida gani? Mbona kuna mtu anasema yani acha tu ndugu yangu, acha tu. Wewe acha, achana na haya mambo. Huyu hapa anateseka sana, anasema naweza nikafanya jambo, akanyanyuka hapa. Sawa? So, kuna jambo, naweza kufanya sasa. Subirini. Anaenda anamwambia Bwana Yesu wa kuponya, nyanyuka, tembea na uwe mzima. Yule mtu akanyanyuka. Unajua, kwa mwonekano wake alikuwa afana na alichokifanya, lakini tayari amedhihirisha ya kwamba yeye sio boksi tupu, Mungu yuko ndani yake. Hiyo inaitwa nini? Ishara, kwa sababu Mungu wake alikuwa haonekani. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Waamini wanakuwa na Roho na ishara ni hizi, ya kwamba wana Roho. Watasema kwa lugha... iko sawa eh? tayari there is more than that, lakini ukweli ni kwamba sisi ni zaidi ya tunavyoonekana. Nasema tena, sisi ni zaidi ya tunavyoonekana. Unajua, unaweza ni, ni sister du dada mwembamba kabisa kilo kumi na tano, unatafuta kwa mbali, alafu wakaja sehemu, mtu ameshikwa na watu sita mabaunsa kwa sababu ana, ana mapepo, anawapiga chini kule anawarusha. Unakumbuka hiyo ishu ya mtu ambaye Yesu alimkuta kaburini, ambaye aliwashinda watu, minyororo akifungwa anakata. Kwa sababu hiyo sio nguvu ya kawaida, alafu akutane na huyu mtu ambaye anajua ya kwamba yeye ni zaidi anavyoonekana kwenye mwili, alafu anamfuata huyo mtu ambaye ameshikwa na mabaunsa sita Alafu anawaambia pepo mchafu, usimtese tena huyo mtu kaa kimya na uondoke kimya kimya, usipige kelele. Yule mtu analegea, anakaa chini, anamchukua, anaanza kumfundisha Biblia. Wale mabausa watajiangalia hivi, anasema, kwa nini sisi hata kumshika hatukuweza? Yeye hata hajamshika, amesema neno tu. Hiyo ni nini? Ishara ya kwamba we are not empty boxes. We, we have a substance which is God himself. Tuna kitu ambacho ni Mungu ndani yetu, tuko sawa eh? Kwa hiyo kuvikwa uwezo utokao juu, maana yake kumanifesti kilichoko ndani yenu, ndicho aachokuwa namaanisha. Nimesema kwa lugha ni ya rahisi, ambacho huyu ni Luka ameandika, ambaye ndiye aliandika matendo ya mitume kwa kwenye Matendo ya Mitume moja nane alielezea hiyo kuvikwa uwezo utakao juu akasemaje? Bali ninyi bali mtapokea lakini mtapokea nguvu akiisha kwa ajili akasema juu yenu Roho Mtakatifu. Ndio maana akasema nanyi mtakuwa mashahidi, kwa mashahidi ni watu ambao tayari wana experience ya kwamba sisi sio si maboksi. Nikikwambia habari za Yesu kwa upole haina maana, sina kitu kingine cha kumove ndio maana Yesu, wakati anamsaidia Nikodemo, alimwambieje? Upepo unavuma unapotoka, au juu unapokwenda, lakini anasemaje? Ndivyo alivyo mtu arohoni. Upepo hauonekani, lakini ukianza kubeba mabati, ukianza kunyanyua nyumba, ukianza kupiga mawimbi, ukianza kutikisa ndege, upepo unasema huu ni upepo a mkono um, wa um, mtu. Kwa hiyo, vitu vyenye nguvu sio lazima vionekane. Mungu mwenye nguvu haonekani, lakini nguvu zake zinaonekana. Aliulizwa nini na Nikodemo, alimwambia wewe umetoka kwa Mungu, maana hakuna mtu awezaye kufanya ishara kama hizi isipokuwa Mungu yuko pamoja naye. Kwayo alikuwa anasema hivi, the signs point that God is here and God is here. Na tunaye Mungu, na tunaye Mungu, na tunaye Mungu, na tunaye Mungu, tunaye Mungu. Mungu. Mungu kwa ishara ni kawaida yetu. kwa nini? we are not alone. Shida ya watu wengi ni hofu tu, haleluya! <laughs> Kwa ndio maana tunapokea ujasiri kila wakati, ili kwamba tuenende sawasawa na asili yetu, display who you are siku zote kwenye haya maisha. Sahau kila kitu, ila usije ukasahau ya kwamba Mungu anakaa ndani yako, kwa sababu hiyo ndio ulinzi wako, hiyo ndio mamlaka yako, hiyo ndio nguvu yako, hiyo ndio namna ya kuenenda nyakati zote. Ninaye Mungu ndani yangu, mimi ni makao ya Mungu. Ndio maana alipofunisha uhakika ya kwamba Roho wa Mungu anakaa ndani yako, sababu Yesu aliposema nitawapa msaidizi mwingine akae nanyi, muda gani? Hata milele. Kwa nini akae milele? Ili ni hakikisho la milele ya kwamba I am embodiment of the presence of God. Kwa basically, kwa nini waamini wakikutana wanasema kuna uwepo wa Mungu hapa? Ni kwa sababu wao ndo wameuchagiza ule uwepo kwa sababu kila mmoja ana uwepo wa Mungu ndani yake. Ndio maana kirahisi kabisa a believer is God's presence. Muamini ni uwepo wa Mungu. <laughs> Sema Mungu anakaa ndani yangu. Bwana asifiwe. Kwa hiyo kilichomfanya Yesu atende miujiza ni assurance ya kwamba Mungu yuko pamoja na yeye. Ndicho ambacho unaona kwenye Matendo ya Mitume kumi thelathini na nane alipokuwa akiponya wote waliokuwa wanaonewa na Ibilisi. Luka, anaandika anaandikaje? kwa sababu Mungu alikuwa pamoja naye. Kwa injili yoyote au fundisho lolote linalokuondolea uhakika ya kwamba unaye Mungu, uwepo wa Mungu uko ndani yako, roho ya Mungu iko ndani yako, kinapokuondolea huo uhakika, kinakutengenezea failure, kinakutengeneza mentality ya kwanza kushindwa kwenye maisha yako yote. asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Kwa waliamini ndio maana ya pale kuna dianoigo. They received. They opened up their minds. Walifungua fahamu zao, wakasema yes to the gospel of Jesus Christ. Tuko mpaka hapo. Yohana ameandika hicho kitu kwa namna nyingine. Yohana 20 mstari 21, Yohana 20 mstari wa Are we together? Eh eh, ishirini na moja nasemaje? Nataka uone jambo kwa Yesu ambalo linafaa kutembea nalo kwako pia. Ishirini na moja nasemaje? Basi Yesu akawaambia tena, amani iwe ehe, kama baba alivyonituma mimi, mimi nami nawapeleka, aha na naye akiisha kusema hayo akawavuvia, akawaambia pokeeni Roho Mtakatifu. Iko sawa? Ko, neno pokeeni Roho Mtakatifu according to Yohana ni sawasawa na nini kwa Mathayo, nipo pamoja nanyi hata kamiliva dahari. Ni sawasawa na nini kwa Marko, na ishara hizi zitafuatana. Na Luka ameandikaje? hata mvikwe uwezo tokao juu. Kwa kuvikwa uwezo, kuonekana kwa ishara, ndio ndio, pokeeni, ndio kuvuviwa. Wengine wanaita uvuvio. Uvuvio ni madhihirisho ya Roho, akawavuvia. Haleluya! Ni madhihirisho ya Roho, ni Roho wa Mungu katika utendaji maana yake receive ye the manifestation of the spirit. Aleluya, tuko mpaka hapo eh? Kwa tayari tunaona kwenye, kwenye agizo kuu kwenye vitabu vine vya Injili tayari kulikuwa na utendaji, alafu akaongezaje? Kama baba alivyonituma nami nawapeleka ninyi. Kwa maana yake ni kwa roho, ndio maana pokeeni, alafu akasemaje? nawapeleka Luka anasemaje? Mtakuwa mashahidi akija juu yenu roho Mtakatifu. Pokeeni roho Mtakatifu kwa Yesu hapa au kuwavuvia ni nini? Aje juu yenu, akija juu yenu, kama baba alivyonituma nami nawapeleka au nami nawatuma ninyi, maana yake ni ministry, ni huduma, si ndio? Iko sawa eh? Iko sawa, ambayo Luka anasemaje? Na habari ya toba na ondoleo la dhambi zitahubiriwa tangu Yerusalemu, na ninyi ndinyi mashahidi wa mambo haya, lakini msiondoke hapo mjini Yerusalemu, kaeni mpaka, fanyeni mvikwe uwezo utakao juu, ili mkafanye nini? Mkahubiri habari za toba na ondoleo la dhambi. Alipoenda kwenye Matendo ya Mitume moja nane akasemaje? Lakini mtapokea nguvu akiisha kuwajilia juu yenu, nanyi mtakuwa mashahidi kwa. Unaona roho kudhihirika na kuwa mashahidi viko pamoja, iko sawa eh? Kwa hiyo maana yake katika kuhubiri injili ni sawa na kusema katika kuhubiri kwenu semeni, ufalme wa Mungu umekaribia. Kwenye vitabu vya injili, hapa asemaje? Alafu kisha afanyeni nini? pozeni wagonjwa, hiyo ni ishara eh? Fufueni wafu, takaseni wenye, wenye ukoma, mmepewa bure, toeni bure. Kwa hiyo Yesu akituma, anatuma kwanza mtu gani? Mwamini ambaye amefanya nini Amejaa Roho, amejaa Roho ambaye anafanya nini? Ataenda kusema injili pamoja na nini? Na ishara. Ishara mojawapo ni nini? Kuponya wagonjwa. Umeelewa sasa essence ya shule ya uponyaji? Kwa nini tunaponya wagonjwa? Yes, namba moja kwa ajili ya afya zao, ni upendo wa Mungu, si ndio eh? Lakini namba mbili ni ishara na ndio maana unaweza ukaenda mahali ukapangilia maneno yako vizuri, ya injili ya Yesu Kristo, wakachukulia poa, mpaka watakapoanza kufanya nini? Ishara. Ndio maana matendo ya mitume kulikuwa na ishara nyingi sana, tutapitia huko baadaye. Mimi zako umeelewa hiyo? Unayo ishara, unayo ishara kwa sababu na roho wa Mungu ndani yako. Unayo ishara kwa sababu na roho wa Mungu ndani yako. Shida ya ishara ni kwamba Mungu hakulazimishi kufanya. Unaweza kama umeokoka ukapoa miaka yako yote, hujawahi kuponya mafua, hujawahi kujaza roho, kujaza kunena kwa lugha, hujawahi kufurahi katika roho na umeokoka hivyo, hujawahi hata kupata ujasiri wa kuhubiri Injili, kwa sababu hizi ni by desire Takeni sana karama zilizokuu, takeni sana, you desire them, covet earnestly. Hiyo ni desire ya hatari sana, ni kuwa na uchu, ni kutaka kuona nikuchochukua kitu kingine zaidi ya hicho. Takeni sana karama zilizokuu, you have to desire, the spirit does not push. Roho hakulazimishi, you have to desire. Na ndio maana sio Wakristo wote wanaofanya miujiza, ijapokuwa wana Roho yule yule ambaye anaweza kufanya nini? Fanya miujiza. Bwana asifiwe. Tunaelewana mpaka hapo vipi? Tunaelewana mpaka hapo. Kwa hiyo that is very very important. That's very important. Hiyo desire ndio desire. Desire utakaye kusukuma wajiombee nini? Ujasiri kwa ajili ya kuona matendo makuu ya Mungu kwenye maisha yako, kwenye maisha ya watu wengine, kwenye huduma yako, kwenye familia yako desire I have a desire. I have a desire that I'll perform miracles. It's a desire wakati na desire zinakuwa cultivated. Desire zinakuwa cultivated. Yeah. Badala ya kuwaza vipi nikimwombea mgonjwa akafa? umewahi kuwaza vipi ukimwombea akapona? Eti jamani Vipi nikimwombea kafa, si amekufa au? Bwana asifiwe. Ishu ni kwamba unatakiwa uwe na uhakika kwamba Mungu yuko ndani yako kiasi kwamba hata usipoona ishara, usiwadhe ya kwamba hayupo, kwa sababu requirement ya Mungu wa ndani yako ni kuamini kazi ya Yesu Kristo. Wangapi wameamini kazi ya Yesu Kristo? Wangapi wameamini kwamba Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zao? Wakamba wameamini kwamba Yesu alifufuka siku ya tatu ili kwamba aweze kuhesabia kwa haki. Do you believe that? Matokeo yake ni nini? Wewe una roho wa Mungu ndani yako. That is very important. That's very important. Eh, tunaelewana mpaka hapo? Kwa hiyo waliweza waliweza kufanya hicho. Kwa unachokiona anachozungumza Yohana hapa kwamba pokeeni roho Alafu anasema kama Baba alivyonituma nami nawapeleka ninyi. In fact, Yesu aliyetumwa alifanya ishara, si ndio eh? Alafu anasema pateni yenu ya huduma ni pateni yangu. Hasa mtu mmoja anaweza akasema siku hizi sioni miujiza makanisani ni na nini, nina, nini. K okay. We na wewe unasoma Biblia, kwa nini ufanyi? <laughs> <laughs> Useme siku hizi sioni bora ungekuwa chumbani unafanya hata mambo ya msingi, nitumie kama upendavyo. Bora ungesema utumiwe wewe. Bwana asifiwe. Usiwe unaona makosa na utoi majibu. Angalia, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, wataweka mikono juu ya wagonjwa na watapata afya. In fact, Mkristo anatakiwa kujifunza mambo mawili: anatakiwa kujifunza kuhudumu uponyaji kwa wagonjwa, lakini pia na yeye kupokea uponyaji, kwa sababu unaweza ukawa umejizoeza kuwaombea wengine uponyaji mpaka ujui tena kupokea wewe mwenyewe. Akiletwa mgonjwa unafurumua wewe, ukisikia mafua ni dawa, hakuna siku umesema toweka kwa jina la Yesu, napokea uponyaji Bwana asifiwe. Mambo ya Roho yanahitaji exercise kwa ajili yako na kwa ajili ya watu wengine. Angalia, akawavuvia, pokeeni neno, pokeeni, pale ni active. Enyi pokeeni! Bwana asifiwe. Kupokea kunaweza kuwa active au kusiwe active ive, si ndio eh? Kiswahili chake cha active ni nini? kuna upokeaji ambao hushiriki chochote na kuna upokeaji ambao unashirikiana kwenye kupokea. Unajua hiyo? okay. inawezekana ulivyo hapa sasa hivi umeshapokea message kwenye simu yako, na kule ameandikiwa Delivered to whom? To you, lakini sasa hivi unanisikiliza umepokea message ya simu yako, ndiyo. Lakini did you do anything about huo upokeaji? No. Kwa hiyo ni passive reception. Kwa Kigiriki hiyo anaitwa bikomai, ni kupokea bila kuhusika kwenye upokeaji. Sijui kama imekaa vizuri Unajua, kuna vitu unapokea kama kwa mfano, umri wako kuongezeka, unapokea bila kuhusika <laughs> Bwana asifiwe. Nani amefanya jambo akaongezeka umri, Kristabela, eh? Ameongeza mwaka, alifanya nini? Anasema <laughs> baba, ninapokea mwaka, ikifika tarehe kumi niwe na mwaka mmoja nimemaliza. Afa, afasema baba na force I take the next year I take the next year. Bwana, lakini neno pokeeni hapa limetumika neno ambalo ni active lambano. Lambano ni kuteka