Kidogo tufanye practice mojawapo juu ya mambo ya roho, lakini nataka tusome mistari kadhaa hapa, alafu tuanze kufanya practice. Sema mwomeza kufanya practice ya yeah. Usoma kwenye Wakorinto wa kwanza, Wakorinto wa kwanza mlango wa kumi na mbili mstari wa kwanza wa pili na watatu. Wakorinto wa kwanza mlango wa kumi na mbili mstari wa kwanza wa pili na watatu Tutakuwa na dakika kadhaa hapa za kujifunza mambo kadhaa hapa, afu tutaingia kwenye to extend Holy Ghost meeting. Wakorinto wa kwanza nasema kwa basi ndugu, basi ndugu zangu, basi ndugu zangu, kwa habari ya karama za roho sitaki mkose kufahamu. Kwa mtu anaweza akatembea katika kutokuwa na ufahamu wa utendaji wa nini Karama za roho. Ingeza anasema hivi, Now concerning spiritual gifts, brethren, I would not have you ignorant." Actually, neno gifts pale limeongezwa. Ukiona kwenye King James iko italic. Kwa lugha rahisi, kwa habari ya spirituals, y yani mambo ya roho, sitaki mkose ufahamu. Ina maana unaweza ukatembea katika kutokufahamu kwa namna ambapo unaweza kufanya mambo ya kiroho ni pale ambapo unaufahamu nini? Thabiti. Ndio maana tunachukua muda mrefu sana kufundisha haya mambo kwa sababu the more you know, the more you do. Changamoto ya kanisa la Wakorinto sio kwa sababu walikuwa hawana hizo karama. Ukisoma kwenye mstari wa sura ya kwanza mstari wa saba. Sura ya kwanza mstari wa saba anasemaje? Anasema hata hamkupungukiwa na karama yoyote, umeona eh? Hamkupungukiwa na karama yoyote. Shida iliyopo kwenye Wakorintho wa kwanza 12 ni nini, anachomaanisha kwa habari ya karama za roho, sitaki mkose kufahamu. Neno mkose kufahamu neno moja la Kigiriki agnoeo, A G N O E O, agnoeo ambayo ile noeo ni ufahamu, ujuzi lakini ile a ni kukataa ni kufanya iwe negative ag, na noweo kwa maana yake hiyo ni nini? Ni willful ignorance, ni mtu ambaye ameamua kupotezea, ameamua kutoona kwamba ni muhimu. Kwa hiyo anachoweka msisitizo hapa ni namna gani haya mambo yanaweza kufanyika na umuhimu wake, ndio maana sura ya 12 amezitaja hizo karama. Sura ya kumi na tatu ameelezea mwenendo wa upendo katika karama, japokuwa unaona kama amezungumzia upendo general, lakini sura ya kumi na nne ameelezea mtiririko wa operation wa nini, wa karama za Roho, utendaji wa karama za Roho. Asemaje? mwajua kuwa sema mwajua, kwa kuna kitu anachokijua <laughs> lakini hiki wamekosa nini? ufahamu maana yake wameacha kuzingatia yanayotakiwa kufanyika. Asemaje? mwajua kuwa mlipokuwa watu wa mataifa, mlichukuliwa kufuata sanamu zisizonena, kama mlivyoongozwa. Ni sawa na kusema mlikuwa mnafuata sanamu zilizonena, lakini Mungu mliye naye sasa hivi yuko hai, ananena, sindio? Eh? Ha, ha, aha. Kwa hiyo anataka waone ya kwamba aren zinapatikana ndani ya roho semi semi, zinapatikana ndani ya roho. Kwenye sanamu hawana usemi, za Mungu wao hasemi, si ndio? Sanamu zionena, lakini mwamini akiamini, amekija katika ufalme, ambayo Mungu anafanya nini? Ananena nao kwa sababu yuko hai, sio sanamu. Angalia anavyoelezea hapa, mstari wa tatu, anasemaje? Kwa hiyo na waarifu. Niliwahi kusema neno na waarifu pale Kiswahili kinavuruga. Ni kama vile anasema na wapa taarifa. Lakini ukisoma Kiingereza anasemaje? I would have uh, uh, I give you to understand. Kama ni kitafsiri kwa Kiswahili sahihi, kusema na wapa taarifa, na waarifu, mhm, na wafundisha. Sindiwe? I'm giving you understanding. Can I say I'm teaching you? Yeah. So practically ndicho alichofanya kwenye, kwenye sura ngapi? Tatu zilizofuata. 12, 13 na 14. Nikufanya nini? Niku teach. Kwa hiyo anasema sasa kaeni hapo nianze kufanya nini? Ni kuwafundisha. Ni ni anafundisha nini? Pay attention to this. Hii itakusaidia sana. Anasemaje? Kwa na nawafundisha nini? Nawaarifu au nawafundisha ya kwamba hakuna mtu anenaye kwa roho wa Mungu. Kuna kunena eh? kwa roho. Okay. Anayenena ni mwamini kwa roho. Si so, ndio eh? Karama za semi ni usemi wa roho ndani ya nani? Mwamini. Akasema hakuna mtu anenaye. Ni mtu ananena eh? Lakini ni nini, nini? Kwa roho. Sawa eh? Au ananena kwa influence ya roho aliyeko ndani yake. Wangapi wana roho hapa? Kwa kila mwenye roho anao usemi. Sema nina roho. Ninao usemi. Na kitu cha kusema. Na kitu cha kusema. Na kitu cha kusema. Wangapi wana kitu cha kusema hapa? Wangapi wana roho? Aha. Kwa hiyo asemaje? Hakuna mtu anenaye katika roho ya Mungu kusema Yesu amelaaniwa. Pay attention, kwa lugha rahisi, hakuna kitu utakachokitoa katika usemi wa roho ambao utapingana na kazi ya Yesu ikosa Iko sawa? Wewe tusome tena hapa afu tukuonyeshe. Hakuna mtu anenaye katika roho wa Mungu kusema Yesu amelaaniwa wala hawezi sema hawezi. Hawezi mtu kusema Yesu ni Bwana isipokuwa katika Roho Mtakatifu. Aha. Mbona Yesu amelaaniwa? Huko hatutafika, si ndio? Ha Yesu ni Bwana. Hiyo ni sawa, si ndio? Yesu amelaaniwa. Haitokani na roho, si ndio? Yesu ni Bwana. Hiyo ni sawa, si ndio? Okay, kwa hiyo nikinena katika roho, hakuna kitu nitakachokinena kisichomtukuza Mungu. Kwa hiyo kama ninanena kwa lugha, hata kama na sijui ninachosema, uhakika ni kwamba situkani, sikufuru, si si sitwezi kazi ya msalaba, sitwezi asili ya kiumbe kipya, si ndio eh? Hakuna uharibifu ninaofanya kwa kunena kwa lugha. Iko sawa? Matokeo yake, kwa sababu ni katika roho, nitakuwa nafanya jambo la kuimarisha, la kujenga, la kufariji katika nini, roho wa Mungu ndani yangu. Iko sawa? Uh, kwa hiyo kinachowafanya watu wengi waogope kuflow katika karama mojawapo ni kwamba nisije nikatukana umaya kunaenda kwa lugha ya katoa tusi? Okay. Vilevile vile, hata kwenye kutafsiri nisije nikatafsiri kitu ambacho hakina nini maana, sindio? Kwa hiyo inaleta nini mashaka, okay. Kama umeamua kuflo katika roho tajiri hizi unasemaje? Jiachie, kwa sababu hakuna mtu anenaye kwa roho wa Mungu atakayesema Yesu amelaaniwa. Tunajua kitakachotoka pale. Kitafanya nini? Kitamtukuza Mungu. Hakuna mtu asemaye Yesu ni Bwana isipokuwa katika huyo roho, sindio? Ndio, Yesu anasema atanitukuza mimi, iko sawa? Kwa hiyo kwenye utendaji wa mwamini, mtu anenaye kwa lugha kama eh, karama moja wapo, mtu anayefasiri, mtu anayetoa unabii, kama ni kwa roho wa Mungu, Hawezi kupingana na kazi ya Mungu, hawezi kupingana na ubwana wa Yesu Kristo, hawezi kusema Yesu amelaaniwa. Lakini katika roho huyo, mtu huyo atasema jambo la kumtukuza Mungu. Hello. Muona mpaka hapo? Because there is no need ya kuogopa kunena kwa lugha, kufasiri lugha na kutoa unabii. Kufasiri lugha maana yake nini? Ninachonena katika lugha naleta kwenye lugha ambayo msikilizaji anaelewa, sindio? Eh, kitendo cha kunena kwa lugha na kufasiri hiyocho, kwa ujumla kinaitwa nini? Kutoa unabii. Kwa unabii ni tongues plus interpretation. Kwayo nikisema, tukianza kutoa unabii hapo, tunaanza na nini? Kunena kwa lugha. Alafu matokeo yake nini? Kufasiri. Tukifasiri tunafanya nini? Tunatoa unabii. Kwa kwenye kutoa unabii unafanya nini? Bwana asifiwe. Ngoja tuende hapa alafu turudi hapa. 14 anasemaje? Mstari wa 14 kum, mstari wa kwanza. Ufuateni upendo na kutaka sana karama za rohoni. Kiingereza wameandika desire. Desire Kiswahili cha kutaka ameona kiko nyepesi akaongeza neno sana kuonyesha kwamba ni kule kutaka ambapo hutaki uzuilike uchukui kingine zaidi. Yani ni kama vile unasubiri mwingine amalize udandie. Hiyo ndo kutaka sana. Sio kutaka sana sema, wakimaliza mi niwe wa mwisho. Hiyo sio kutaka sana, hiyo ni kuepuka sana, si ndio? Eh, hii sio desire. Wewe nikuambie, nisema desire to flow even if you might make mistakes ni afadhali uflow upatie kuliko kuacha kuflow, alafu ujue kama utapatia ukiflow, utakosea iko sawa, iko sawa. Well, that's important. kwenye karama za Roho asemaje? Kutaka sana lakini zaidi sana mpate kuutubu. Neno kuutubu hapa, ukitangalia fasiri za Biblia za kisasa, haijaga neno kuutubu, sababu kuutubu ni kama kutoa hotuba. Lakini Kiingereza imetumia neno no gani? prophesy Profesi sio kutubu Story, SUV, bali tafsiri vibaya maybe, wakati huo kuutubu ndio hiyo, lakini sasa kuutubu sio hiyo. Kutubu ni kusimama na kutoa lecture hmm. lakini profesi imetokana na kiriki profete huo, profete huo ni kuzungumza kutokana na nini? Kwa influence ya roho, ushawishi wa roho ndani ya mtu Ko, Mkuu wa chuo anapohotubia pale, sicho kinachofanyika hapa. Kwa kama ningetoa tafsiri ya Kiswahili, ningesemaje? Zaidi sana mpate kutoa unabii au kutabiri. Iko sawa? Kwa hiyo maana yake nini? Anasema takeni sana kunena kwa lugha, lakini kunena kwa lugha kuna kujenga yeye mwenyewe. Sura ya kumi na tatu amekufundisha upendo. Upendo hautafuti mambo ya maana yake baada ya mimi kujaa roho najenga mimi mwenyewe. Nikianza kuongea Kiswahili au Kiingereza au Kinyakyusa au Kimasai au Kichaga nafanya nini? na nenda katika upendo ili niweze kumjenga mwingine. Angalia kwenye sura msara wa pili, nasemaje? maana yeye anenaye kwa lugha hasemi na nani? na watu. Iko sawa? anenaye kwa lugha hasemi na watu U, bali usema na nani? na Mungu ni muhimu kusema na Mungu, yeah. Halo. Ndio maana unavoomba peke yako huhitaji kutafsiri si ndio? Kwa sababu unasema na Mungu. Kwenye kusema na Mungu unafanya nini? Unajengwa wewe kwenye hiyo conversation na Mungu unajengwa wewe, okay. Akili na matunda hapana kujengwa, unajengwa, ndiyo unajengwa kwa namna iliyo bora. Yes, unajua kuomba Kiswahili, wakati fulani unaomba katika level ya understanding ya kawaida. Imagine unaomba kwa ajili ya ukuaji wa kiroho wa mtu lakini unatumia nini? Unatumia experience ya mambo unafikiri labda ndo anamrudisha nyuma, lakini katika roho una deal na source yenyewe ambayo pengine hata akili yako haijui, si ndio? Ndio maana namna ya kuombea waamini wengine ni kuomba kwa lugha. Kwenye Waefeso 6:18 Paulo ameandikaje eh? Kwa sala zote na maombi mkisali eh? kila wakati eh? Eh? katika roho, na kudumu kuwaombea nini? Watakatifu ko kwa kuomba katika roho ambao ndo kunena kwa lugha, ndio namna bora ya kuombea nani? Watakatifu. Tunapenda Kiswahili sana kwa sababu tunapenda Swaga. Haiyumkini kuna mambo yanamsumbua. Haiyumkini kuna uwezo ambao hajafikia. Haiyumkini kuna wachawi wanaomzunguka. Haiyumkini. Eh, kuna kuna swaga, swaga, Swaga, Swaga. Wewe switch. Ndio maana nasema haiyumkini nyingi kwa sababu hujui kipi ndio kipi. Eh? Wajaribu kutega mabomu kila mahali. Unajua kama adui atakanyaga ipi? Unajua una hakika haiyumkini amepata msichana mrembo mpya anayemsumbua mjini. Haiyumkini ana watu wanaomshawishi. Haiyumkini kwa sababu naomba nini Kiswahili kwa, you are not hitting the target kwa sababu gani? You don't know who, what is happening, lakini oh, naenda kumwombea pasa Lugano, alafu naanza haiyumkini haiyumkini Kwa hiyo ha na, n, okay, kwa hiyo unaweza ukaona badiliko la mtu na usijue limetokea wapi, ulipomwombea katika roho. Baadaye anasema kumbe umeelewa eh? Kumbe, kwa hiyo ndio namna bora ya kuwajenga waamini wengine, kuwaombea waamini wengine, kuomba katika roho. Ntarudi hapa, okay, kwa huna haja ya kuogopa watu wasema nini. Ngaya nikuonyeshe kitu kwenye Waefeso tano mstari wa kumi na nane unaijua Waefeso? Waefeso tano mstari wa kumi na nane mnaujua hii si ndio? Nasemaje? Tena msilewe kwa mvinyo ambapo mna ufisadi, bali mkitaka kulewa lewa roho ametumia mfano mjazwe roho. Si ndio? Akasema msilewa kwa mvinyo ambapo ndani yake mna ufisadi. Neno ufisadi pale ni neno la Kigiriki asotia. A S O T I A. Sio ufisadi kama wa Richmond. Maana kusikia ufisadi wa Richmond. Sio ufisadi wa wanasiasa. Mhm. Mhm. Mm, mm. Sio kuiba hela. Msikia ufisadi? Eh? Ndo maana sema ututumie, usitumie lugha zako za leo kufasiri Biblia. Uliza mwandishi alimaanisha nini hapa. Asotia ni maneno mawili, a na sozo. Sozo ni kuokoa, ni A ni kukataa, ni negation, ni kukataa. kwenye izana ni nayo, si nayo. Kwa hiyo ni kama si, ni kunegate. Kwa hiyo nikisema nikisema asotia, maana yake something that does not serve. Asotia ambayo kwa matumizi ya wakati huo ni zaidi ya kusema kitu hiki hakiokoi. Ina maana aya, nikusomee hapa baadhi ya matumizi ya neno asotia. Tuko pamoja? Msilewe kwa nini kwa mvinyo, bali mjazwe roho. Kwa nini watu wanaelewa kwa mvinyo? Ndugu zangu, wanatafuta kitu cha kuwasaidia. Ja alipita sehemu mtu moja, akasema bia moja itantosha. Kweli itakata kiu? <laughs> kwao neno pale Kiingereza nasema, and be not drunk with wine where in is excess. Meona excess eh? Ndo asotia. Maana yake ni nini? Eh uh-huh. Profligacy and selfness or profligacy. Ukiangalia maana ya neno profligacy. Tende Kiingereza sasa cha kawaida. Matumizi ya neno pro profligacy ni waya sawa Kiingereza ni reckless extravagance. <laughs> Bado ni bado ni ngoma eh? or wastefulness in the use of resources. Inatumika pia kwenye licentious or dissolute behavior. Sasa so, so taratibu, reckless extravagance kwa lugha ya rahisi ni kama ina ofisari, kwa maana kwamba kwenye kulewa mvinyo ni kama mageti yanangolewa. Extravagance, utakachoamua unaweza ukaenda sehemu ambapo hakuna nini, mwisho wa kuzuiwa, sijui niweke lugha gani? Maana yake katika kufanya, nitafanya okay. Ni, aliyejazwa roho anakuwa na ujasiri, anayekunywa mvinyo anakuwa na ujasiri okay. Umewahi kuwa na mtu ni mpole kabla ya janywa, lakini akitaka kupambana nane anaendwa anakunywea, nani amewahi kunywea mtu kabisa amekunywa kwa ajili yako, kwa sababu bila kunywa hana ujasiri, si ndiyo? Akija hapo, utaona mageti amefunguka kwenye ufahamu wake, atakutuka, atasema mambo yote, siri zako. Kuna mtu mmoja nilikuwa anapewa stori yake ya, leo anatamani kumfungia ndani, kwa sababu kama umeona naye jana na ukamba siri zako, unamuona yule mjini, useme anatembea hivi Yaani na huko anaangalia, yani anasema anasema mbele, unamwona yule mjinga yule muuni tu jana. Na nasema usimwambie mwingine tafadhali, hii ni siri, jana kaniambia siri zake yule. Kwa hiyo ametoka nini, ameng'oa nini, hakuna control, ni extravagance. Maana yake akinywa ataenda mbali. Okay, uzuri moja, mimi nimekuwa kunywa mvinyo. Kwa naelewa extravagance, unaweza Sawa, nilikuwa nasoma sokoni ya University of Agriculture, mwaka wa mwisho, tukaenda kutembelea kutembelea mwenzetu mwenye kiwanda cha nini cha wine, wajua kitu ya kunywa kunywa. Mvinyo kanisani inaharibu, maana jamaa alianzia pale kanisani. Sasa tunaona hata wachungaji wanawapaga mkate na divai. Hii hapa huwa sio mbaya, ndio maana tunatumia kanisani. Hii ndio ile inayotumika makanisani. Nikapewa chupa ngapi? Mbili, na ina ladha ya utamu, kwa mimi, nikachukua mbili. Moja nikamgaia mama wenye nyumba, mother house moja, mlokole. Nishaaminishwa kwamba hii ni ile ya kanisani, kwani nishai kunywa kanisani nyingi. Kwa nikajua kumbe, kumbe ile ya kanisani unaweza ikanywa nyingi, sijui. Lakini nikachukua kwa mara ya kwanza nikagonga mvinyo. Wakati naenda kufundisha jioni, nilikuwa nafuya tuition center moja shuleni nasoma, napiga farasi wangu wa chuma, nilikuwa na basikeli moja pale napiga cha, cha, cha, cha. Naenda nikaingia kwenye nyumba ya watu. Hapo niko vizuri. Actually, nilipokunywa nijisikia kama mimi ndo mimi mwingine sio mimi. Niko pale nimeingia, unawasha sio kawaida yangu eh? Mtoto wa watu mstaarabu bwana asiwe. Nimeingia watu tofauti. Nikaingia kwenye nyumba ya watu, niko kwenye extra vagans, niko kwenye licensions, I can do anything. Nimeingia kwenye nyumba, nikaingia kwenye fridge. Anambia, vipi sister, nyaje? Sasa ndo yeye, hata mngojea mwingine. Nikafungua kwenye fridge, nikacheki pale ndizi kisukari, nikazitoa, nikaweka mezani, nikaanza kula kama za kwangu. Hiyo anaitwa nini? Extra reckless, extra vacances. I am not in control. Kwa shida kazi ya wai na roho zinafanana. Zote zinakupa ujasiri, lakini roho hakupeleki nje ya neno na Mungu. Hawezi kufikisha sehemu Yesu akaonekana amelaaniwa. Iko sawa? Lakini mvinyo umelipeleka extra vacants. Mpaka leo sikumbuki nilifundisha nini watoto siku hiyo. Ila nilifundisha. Nilifundisha namna ya kuacha ujinga sikumbuki. Niliwachanganya form 1 na form 4 pamoja, na nilikuwa nafundisha chemistry na nini na mathematics na physics. Hapo sasa, bora hata hayo. Wakati namsalimia yule dada, nikaenda pale, nikamwambia vipi sisi, akapita mbele yake. We wala usiulize nimepiga wapi jana, ulikuwa naongoza maombi kwenye nyumba hii na nimealikwa nikae na watoto, wananiamini mtumishi yuko smart darasani, yuko smart rohoni. Dada akasema una nini leo? akasema kwani vipi hiyo? <laughs> inaitwa nini, ufa ufi, melo maana ufisadi, matumizi yake pale ni extravagance, ni reckless extravagance. Ndugu ni yangu, kumbe inakataga ile, si ikaisha ikaniishia. ni nikiwa nyumbani nikawa soba, nikasema "He? Wazee, nimefanya nini? sikulala mapema eh. Nikuwa na nawaza, usingizi umenishika ile, naamka asubuhi na wai kwenda kuomba msamaha, ambia sister nisamee. nilijua sio wewe bora. bora. Umemwambia maza <laughs> kwa nini ha. Ujasiri ni kitu kizuri. Ndio. Lakini maelekezo ya mvinyo kwenye ujasiri. Extravagance. It has no control. Iyo ni nini? Kwa hiyo ngoja nikwambie watu wawili wanaweza wakapigwa kibuti. Mwingine akaenda akaenda ba mwingine akaenda kujaa roho. Si ndio? Huyu anakuja na majanga; huyu anakuja na wisdom ya Kimungu. Kwa kujaa roho ni kama kulewa mvinyo. Kwa ni afadhali nilewe roho kuliko kulewa mvinyo, kwa sababu wote tunatafuta ahueni wa kujua nini cha kufanya kwenye mazingira yangu, lakini I choose no wine. If I need wine, I'll take the spirit. I'll take the spirit within me to bring it upon me. Sawa so, eh? Nitachukua roho aliyeko ndani yangu na kufanya awe juu yangu, nitajaa, nitabatizwa, nitafanya nini? Nitanena kwa lugha. kwa hiyo kama ni kwa Roho wa Mungu, haiwezi kwenda nini extravagance. Siwezi kuwa na profligacy. Sema alijaa Roho akatafuta danguro. In fact, kama unapenda kwenda danguro, jaribu wakati unaenda kwa lugha apa zoya zka ebalae e manda rkotya ke zkeo ekaa kezokato unaingia papa papa, watavaa nguo. Unata, unafungua tu kama unatafsiri. Yesu anakupenda sana. Vipi? Kwa sababu alikufa kwa ajili ya dhambi zako. Nini kimetokea? There is no profligacy. There is no asetia. Kuna nini? Kuna control. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. So this is our control. The spirit take control when we get filled. Umeelewa sasa? Kwa hiyo ndo maana ya kusema msilewe kwa mvinyo ambapo ndani yake mna ufisadi bali mjazwe Roho. Kujazwa Roho ameelezea pale chini yake ni kufanya mambo gani? Kujazwa roho amesemaje? Akasema hivi, mkisemezana. Sema kusemezana nami yuko tayari kusemezana leo. Maana yake kwa zaburi na tenzi na nyimbo za rohoni, hicho ni kitu kimoja, kwa sababu na pale ni kai zaburi kai tenzi kai nyimbo za rohoni. Hii sio tenzi za kitabu mnachoimba, hii ni utenzi wa roho, pale ambapo mtu anaenda kwa lugha alafu ana anaimba kwa roho, kwa sababu nitaimba kwa lugha na naweza pia kuimba kwa roho, alafu, naweza pia kuimba kawaida kwa, kwa akili. Kama ambavyo naweza kuomba kwa roho na kuimba na kuomba kwa akili. Maana yake ninini? Ni nini? Nikiomba kwa roho, wangapi anajua kuomba kwa roho? Okay. Wangapi anajua kunena kwa lugha? Ni sawa sana kitu moja. Okay. Wangapi anajua kuimba kwa roho? Tofauti ya kuimba kwa roho na kunena kwa roho ni nini? Melody. Ni huyu. Baada ya kusema raka sakata baya, anapangilia nini? Melody rasopreto. Hiyo ndo, ndo maana ya kuimba kwa roho o, hiyo ndo kuimba zaburi. Sasa nikianza kuimba nikaanza kufasiri hicho imba katika roho, hiyo inaitwa nini? Tense actually, sehemu kubwa ya nyimbo zetu tumezipata kwenye mazingira kama hayo, tukiwa kwenye makutano tunaomba kwa roho tunaomba kwa roho, alafu ghafla tukaanza kuswitch kwenye kuimba kwa roho. Tunaimba kwa roho, mmoja wetu anasimama, anaanza kufasiri kwa kuimba, alafu anapata nyimbo. asili yangu ni wewe, si kama ndio hiyo hiyo kwetu. uh -uh. a moja, nikumbuke, nikumbushieni nyimbo ambazo zenu, okovu wa milele mwingine nini, eh hisa life eh, eh napendwa na baba yangu eh, mashamba meupe eh Hakuna, eh? Hakuna giza eh. Yale umetenda eh. Zile hazikuandikwa studio, hazikuandikwa na watu wamekaa mezani, ni watu walikuwa na flow. Kwa hiyo zile ndioitwa nini tens, nyimbo ambazo watu walikuwa naimba kwa roho, wakazileta Kiswahili, zikaandikwa, zikaimba. Unazionaje? Unazionaje? Powerful. Powerful. Hallelujah. Powerful. Kwa hiyo ha, kwa hiyo maana yake aliyekuwa anaimba kwa roho angeogopa, tungekosa hizo nyimbo kweli, si kweli? Tungekosa hivi, ingekuwa tuna tunandoea kila wimbo, hatuna hata wimbo ambao tunaweza kuimba hapo tuna uhakika hauna makorokoro. Tuko mpaka hapo, tuko eh? yeah. mpaka hapo ya maana. Kuna playlist unasikiliza, kabla hujaisha sasa, ngoja kwanza pause hapo, peleka eh, fast, uendelee mbele, fast forward Sawa eh? Kwa mkisemezana kwa nyimbo ambazo ni tenzi za rohoni, zaburi ambazo ni tenzi au nyimbo za rohoni. Unaweza kuita nyimbo za rohoni au tenzi za rohoni. Tuko mpaka hapo eh? Are you there? Okay. Kwa nini nasemaje tena? Nasemaje? Aha. Kwa, unajuaje mtu amejaa roho, amelewa roho, utamuona akifanya hayo, akisemezana. Maana yake speaking, speaking to yourselves pamoja yenu katika zaburi nyimbo za rohoni tenzi na nyimbo za rohoni huku mkingia, alafu na kumshangilia kwayo. Shangilio ni sehemu moja ya kujaa roho, au ni sehemu moja ya kufanya nini? Kulewa roho. Haleluya, haleluya. Tumeelewana mpaka hapo eh? kwa kwenye Wakorinto sasa anasemaje mstari wa, wa tatu azemaji, bali yeye au tubuye, tunaweza kusema yeye anayetabiri au anayetoa unabii, yeye au tubuye anatoa unabii, anayetabiri afanya nini? Asema na watu maneno ya kuwajenga. Kwa hiyo tunaamini leo kuna watu watajengwa, maneno ya kuwafariji na kuwatia moyo kwenye nini? Kwenye unapotoa unabii, unabii lazima ujenge watu, lazima ufariji watu. Yep. Lazima utie moyo. Lazima umfanye mtu aone nia ya kumtumikia Yesu zaidi. Hauwezi ukatoa unabii wa Mungu mtu akaacha huduma. Sema, yani mtumishi alitabiri akasema muache mke wako. Muache mke wako, Mungu anataka kukuita kwenye viwango vikuu vya huduma. Kwa hiyo nifanyeje? Kuanzia leo mimi namtaka mke mwingine kwanza, by the way, nimechoka kuwa watu weusi, nataka mzungu sasa. Roho amesema. Sema nini? Roho gani? Hatujui, lakini ni roho <laughs> okay, asemaje? Mstari wa nne, yeye anenaye kwa lugha ujijenga nafsi. Okay. Yeye atoaye unabii ulijenga, si ndio? ulijenga nini kanisi? Angalia kwenye mstari wa tano. Paulo akuwa anakataza kunena, alikuwa anapangilia. Asemaje? nami nataka ninyi nyote mnene kwa lugha, lakini zaidi sana mpate kutoa unabii, maana mpate kufasiri maana. Yeye au tubuye au atoe unabii ni mkuu kuliko yule anaye kwa lugha, isipokuwa afasiri, ili kusudi kanisa lipate kujengwa. Kwa hiyo kanisa linajengwaje? tumeona pale juu, ni kwa pale ambapo mtu ana tuondoe neno kuhutubu, anatoa unabii sini sawa? Sini sawa? Kanisa linajengwa kwa, amesemaje? Nikinena kwa lugha ili kujenga ukuu wa kufasiri maana yake, nitakuwa sifaidi mwenyewe, itakuwa ni corporate benefit. Watu wawili watatu wanne hao, kanisa zima wanajengwa. Iko sawa? Iko sawa? Kwa baada ya kubaki kujijenga mwenyewe, tunafanya nini? Tunafanya nini? Tunajengwa pamoja. Kwa ukinena kwa lugha ya jenga mwenyewe, ukifasiri unajenga watu wengi. Iko sawa? Kwa hiyo ma, maneno ya maagizo ya Musa ya Paulo ni nini? Wakorintho wa kwanza hiyo 14:26 nasemaje? Basi ndugu imekuwaje? Mkutanapo pamoja. Sema mkutanapo pamoja. Angalia yale maneno msemezane. 14:26, Mkutanapo pamoja, azimaje? Kila kila mmoja ana zaburi. Mkumbuka zaburi eh? Ana wimbo, si ndio? Ana fundisho. Kwa kwenye kufasiri unaweza kutoa fundisho. Ufunuo, lugha, fasiri, mambo yote atendee kwa kusudi la kujenga. Wangapi wanataka kumjenga mtu leo? Wangapi wanataka kumjenga mtu leo? Wangapi wanataka kumjenga mtu leo? Kwa hiyo, nataka usiku huu to practice mambo yafuatayo. Sasa kwenye kujenga watu, kujenga watu, kujenga watu au kutoa unabii, tunaenda kwenye levo ya pili. Unaweza ukapata ufunuo. Ufunuo maana yake baada ya kunena kwa lugha nikafasiri, wakati nataka kumjenga mtu nikaanza kufunuliwa vitu. Kufunuliwa maana yake tumeenda kwenye levo ya pili ya nini? Levo ya pili ya nini? ya karama. Ambayo kwenye levo ya pili kuna nini? neno la maarifa, neno la maarifa tulisema ni nini? Ni uwezo wa roho ndani yako kufunua katika maisha au mtu, mtu mwingine au mazingira, mambo ambayo aidha yanaendelea kutendeka au yamekwisha kutendeka. Kumbuka kusudi ni kuje, kujenga. Iko sawa hiyo? neno la maarifa, neno la hekima ni ile ambayo tumezoea leo tunaita, mtu alitoa unabii kutakuwa na majanga kesho. Hiyo hiyo tunaita nini? Neno la hekima. Kwa neno la hekima ni pale ambapo unaweza kusema mambo ambayo hayajatokea bado. Kwa nini unasema mambo ambayo hayajatokea bado? Kwa sababu unataka watu wachukue hatua fulani. Ina instructions, ina maagizo, ina maelekezo, sindio? ni kama ile ambayo aitwa nani wewe mwenye Matendo ya Mitume yule nabii Agabo. Agabo alisimama akasema kwa Roho Mtakatifu kwa lugha inayoeleweka kwa kwenye kusanyiko, anaongea namna hiyo. Ghafla akasimama akaenda kutoa usasiri, akasema kutakuwa na njaa kubwa ila kuja kwa kanisa. alifanya nini? Nijipange, kwa sababu wamezoea hizo operation. Waliposikia wakaconfirm something is about to happen Tufanyeje? misaada ikaanza kukusanywa, kupelekwa Yerusalemu, wakati wa nini? wa njaa. Umeelewa? hiyo hiyo ni nini? kwa iyo, iyo inakuja na instruction, what then? Mtu alinipa instruction moja, aliambia moja mbili tatu, kwa hiyo usifanye moja mbili tatu. Nasema ya nilikuwa nawaza, sasa najua ni Mungu anasema. Umeelewa maana yake? Nishaelezea kanisani wiki iliyopita, kama usikile series zitakusaidia, ile ya ma mambo ya mambo machache kuhusu kambi. Bwana asifiwe. Umeelewa mpaka hapo? Eh, tayari sasa una kitu ambacho unakiona. Jambo la tatu kwenye ufunuo ni nini? Unaweza ukajua aina ya roho inayofanya kazi mahali au kwa mtu au kwenye mazingira fulani, ni kama vile walipokaa na yule kijakazi ambaye alikuwa anasema mambo ambayo, kama ukitumia akili ya kawaida, huwezi kung'amua anachosema kama ni, ni mtu mbaya jamani, mtu akisema hawa ni watumishi wa Mungu wanawafundisha njia ya wokovu. Mpokeeni katika akili zako za kawaida. Utasema katida. Utasema jamani, tuna nabii kati yetu tumsikilize. Shhh, hawa ni watumishi wa Mungu jamani, wametoka mbali, wana neno la Bwana. Paulo akasikiliza mara ya kwanza ma, na alizoea kufanya hivyo. Lakini nafikiri siku alijichanganya kwenye Holy Ghost meeting. Mm, ni kama Paul akamata mm. Mm. Mm. Tulidhani tumepata kumbe tumepatikana. Katukana, hapana. Akasema mchungaji, umebarikiwa sana. Roho wa Mungu iko juu yako. Mungu anakuinua sana kwenye huduma yako. Kuna mambo fulani hataka kufanya ambayo kwa kweli huduma hii ita expand. Itataifa. Ndio mind wa global family gathering. Kumbe nikamtego kamekaa sehemu ya hakika. Hakika nasema eh, nachekin moja mbili tatu, toka umeelewa hiyi, eh, inaitwa nini? Kupambanua roho waas kupambanua nini, roho. Imajini, wafikiri hicho anachokisema huyu mtu ni akili yake, kumbe sio akili yake, umeelewa eh? Kwa kuna mambo ambayo utaki kutembea kwenye giza la kutojua what's happening. Unaweza kuwa unamsikiliza mtu anaongea, lakini like unasikiliza maneno nyuma ya maneno yake. Halo kwa uwezo wa roho kabisa, unaweza akawa anaongea kabisa maneno ambayo unajua anaongea, naongea, naongea sema, si siuende kwenye point. Issue ni hapa. Hallelujah. Kwa hiyo kwenye kusaidia, unafasiri mambo ya kumjenga, inamuimarisha kwa ajili ya maisha yake, kwa ajili ya huduma, unatoa fasiri. Tuko tayari kufanya kazi hizi. Kwa hizi zilizobaki tatu, zinaitwa nini pao? Karama za nguvu wapiwe, ambayo kidogo leo tumefanyia practice. Kuna imani. Imani ni uwezo wa kupokea muujiza kwa ajili ya mtu mwingine. Wewe ndo unayeamini katika muujiza kwa unatembea kwa ajili yake, inaitwa nini? Imani. Unafanya mambo ambayo yanasababisha hiyo mba... inaitwa nini? Karama ya imani hii sio ya kuokoa, ya wokovu. Huu ni mwenendo watu ambao ambabua, wanatembea mahali kwenye hiyo karama. Ukiambiwa hapa hatuwezi kutoboa kwenye huu mji kwa Injili, anakuambia ndani ya miezi sita tutakuwa na kanisa kwenye huu mji. Kwenye huu mji walishauawa nini wahubiri kibao, lakini anasema hapa, si tutatoboa. Hiyo ni karama ya nini? Imani. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Hiyo inatumia kwa ajili ya kushifti mambo yaliyoshindikana. Unapokea kwa ajili ya mtu mwingine, unapokea kwa ajili ya watu wengine, unapokea muujiza kwa ajili ya watu wengine. Hiyo ndio imani. Uponyaji ni pale ambapo hali ya mwili wa mtu ambao umepata changamoto unarejeshwa unarudishwa katika hali ya kawaida au unatengenezwa upya restore, create, iatwa nini? Ponyaji. Muujiza ni utendaji wa mambo yasio ya kawaida, kwa ujumla mambo yasio ya kawaida wonders, mambo ya kushangaza. Sio lazima iwe ima imani, sio lazima iwe uponyaji, si ndio? Eh? si ndio? Lakini yule mtembeo wa vitu visivyo vya kawaida Amekuta tu Yesu anakuja anatembea juu ya maji. Anasema, "Vipi?" Saa hizi unatoka wapi unatembea juu ya maji? Unashuka una na unaisha, ah, "Mbona maji kweli? Nijua anapita juu ya nini?" Juu ya flow. Bwana asifiwe. Matendo ya miujiza. Matendo ya miujiza ni mingi zaidi. Lakini naweza kuanza hizi to practice. Kesho nafikiri tutaenda tena kidogo kuangalia juu ya matendo ya miujiza. Alafu tuta practice tena. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Kwa utamalizia na matendo ya miujiza tena kesho alafu tuende wapi? Nyumbani. Tuende kwenye nini? Nena kwa lugha, kufasiri, kutoa unabii, alafu tuende kwenye nini? Hizo gifts zingine. Ufungue kinywa chako kwa ajili ya kumjenga mtu. Angapi uko tayari? Angapi uko tayari? K okay. Hapa mmekaa kiseli. Mmekaa kimikoa. Kwa nitawavuruga. Usije ukasema mambo ya mtu akasema wewe pastor, wewe pasta, jinsi tuliongea au. Anasema Ezekiel, sijamwona yupo. Ez -ez -ez -ez Ezekiel anaanza kutoa tafsiri ya mambo kwa pastor. Anasema wewe, hiyo atakuwa amekuambia nani? Fausta Yo Fausa atakuwa alikwambia wewe uwezi kujua wewe hiyo. Lakini akienda akaenda Arusha. Akaambiwa na mtu wa Arusha ana connect asema hizi ni nguvu za Mungu. Lakini akisikia kwa uh mazingira, yeye anaweza kusema moja kaza. <laughs> moja. Unaanza baada ya kupokea unatoka ukiwa umeshika simu. Ezekiel. Kwani muongea na pastor siku mbili tatu hizi? Wao majadili mambo ya watu eh? Umesikia hicho kitu eh? Ehe. Umeelewa? Kwa hiyo toka kwenye seli yako. Hakisha mko watu watatu msiofahamiana. Wanne, nataka watu wanne wanne. Tuko tayari eh? Wanne msiofahamiana. Nena kwa lugha kwa muda, jijenge, alafu fanya nini? Fasiri. Akianza kufasiri mmoja, wengine mnyamaze msikilize. Kama unaona na special appointment, wamejoa pembeni. Sister, hii yeah, kwako kwa nzito hii. Hii usimwage kuku kwenye mchele wengi. Sawa bana. Mtu mwingine akwambia wewe, dada, kuna dada mmoja hapa ashatembea na wanaume wawili ndani ya wiki hii. Umesikia dada, niakwambia <laughs> uh, eh, Mungu umemwonyesha mambo yangu. Uh, utanijua mi nani? <laughs> Kwa hiyo umeanza kufikiria makwenda eh? Ko, kama uko kwenye kona hii, tawanyikeni! Nenda hivi, nenda hivi, nenda hivi, simama kwa miguu yako. Reboshagatos, watu wanne amtoke kwenye seli moja, amtoke mkoa mmoja. yes, yes. Yes. Yes. Yesyes rabejosob. Unatakiwa kuwa na desire. Sema desire. Kapata watu wanne first. Kamata watu wanne niamfamieni. Ah, Kilimanjaro watu wanne, sogea huku, sogea, kuna nafasi hapo, hapa mwingine, so hapa sogeni, flow, flow, flow, siogope kuna nafasi hapa, kule nyuma kuna nafasi hapo katikati. Mmekaa watu wengi sana huko, kuna nafasi. Mnaogopa mbele. Wangapi wako tayari? Wamepatikana wanne. Nyosha mkono, shusha. Wangapi hajapata mtu au watu? Hajapata watu. Angalia mkono ulionyoshwa alafu mfuate. Angalia mkono ulionyoshwa alafu mfuate. Angalia mkono ulionyoshwa alafu mfuate. Nyosha mkono kabla hajapata mtu. Yeah, yeah, yeah. break Are you ready? Sogeza viti kidogo. Naweza mkavalisha baadhi ya viti kama unaona yasumbua. Tayari. Nguvu za Mungu zakuwa zinahudumia kwa zina nguvu sana. Wangapi anajua kila hii atmosphere kuna utendaji wa nguvu za Mungu? So don't worry, flow. Hallelujah. Kama ni mapepo toa kabisa, kama yapo. Don't worry. pokea. Kila mtu anapokea, kila mtu anapokea. Kila kona kwenye jengo hili watu wanapokea. Supernatural, supernatural, supernatural. Kila kona, hakuna mtu anaachwa, hakuna, hakuna mtu anaachwa. chini. Wewe tulia kwa shida. Acha kumtesa huyo. Acha kumtesa kumtesa huyo. Mateso, ondoka ondoka! Toka toka toka toka toka ondoka ondoka, ndio. Yes. Yes. Yes. Yes. Maandiko kiwe kwenye maisha yako halisi. Isibaki kama nini? Taarifa kwenye kichwa. Laifanye kazi haleluya! Katika mazingira kama haya, wangapi wanatamani wana kuguswa na nguvu za Mungu? Supernatural, supernatural. Woo! Wani kusomea mistari kadhaa. Unajua, ukiwa unaona imeandikwa kwenye Biblia kama mtu ambaye alimwamini Mungu ame experience, you can experience. Kuna watu Mungu anataka kuhakikishia kwamba nguvu za Mungu ni halisi, sasa hivi hapa, wala hakuna mtu atakayekuwekea mkono lakini utaona ukiguswa utapata encounter mwenyewe. Angalia Isaya 6:7, akasemaje? Akanigusa kinywa changu kwa kaa hilo, akaniambia tazama, nikamgusa midomo yako. Hakuwa anagusa na mtu mwingine, alikuwa katika maono, akaona akiguswa. Isaya 6:7. Yeremia moja tisa, ndipo Bwana sema, Bwana akaunyosha mkono wake akanigusa kinywa changu. Kumbe Bwana anaweza kanyosha mkono akamgusa mtu kinywa chake. Inawezekana na struggle kuwacha umbea, unaguswa kinywa inakata. Danieli tisa akasema aje? na kumbe, mmoja mfano wa wanadamu akanigusa midomo yangu, ndipo nikafungua kinywa changu nikanena. halo? halo? angalia kwenye Danieli kumi hiyo ni kumi na sita. kumi, kumi na nane anasema kisha mmoja mfano wa wanadamu akanigusa tena akanitia nguvu yo, that must be supernatural beings. malaika ni halisi. Malaika ni halisi. Malaika ni halisi. Yesu ni halisi. Ana makumbuka maana ya utukufu, anaweza kufanya uwepo uliojidhihirisha akakugusa, pa akakugusa, pa akakugusa, pa akakugusa pa. Nyanyua mikono yako juu. Fumba macho yako hapo hapo hapo hapo nyuma, you can see, receive in the name of Jesus. Yes, unaguswa unaguswa katika jina la Yesu, kwa jina la Yesu, macho yako yanafunguka kabisa. Unaona kama unaona kawaida, lakini supernatural Jesus. Yesu anakugusa mwenyewe, you have encounter kama Sauli, you have encounter kama Sauli, you have encounter kama Cornelius, you have encounter Receive, receive, receive. receive. Jesus right Right now receive. Right now receive. Unaona nini? Unaona Unaona nini? Unaana nini? receive in the name of Jesus, supenatura encounte supenatural encounte, mwache ua angaika na wewe mwenyewe Akikaa chini vizuri akisha, akikaa chini vizuri endelea. It's for you. It's for you. It's for you. Kama uko kwenye maono mwache hivyo hivyo. Jesus name. Jesus name. Pokea sasa na haja moyo wako. Kwa Jesus. Kwa Jesus. Pokea huko, pokea huko, pokea huko, pokea kule nyuma. Kwa Jesus. Receive right now. This is it right now. Mshike mkono mtu, omba naye. Mshike mkono mtu. Mshike mkono mtu, omba naye. Yes. Kama mtu yuko chini mwache, mwache enjoy. Usimnyanyue aliyeko chini. Usimnyanyue aliyeko chini. Wewe mshike aliyesimama. Mahali hapa ni pazuri kama nini e Mungu wangu, uwepo wako umenizunguka, uwepo wako umenizunguka, uwepo wako umeni zunguka, rekazobregabas lebregadosi ezobreketos rekezoprekalosi rebazakababa rebababababa, mguso wake uko hapa, mguso wake uko hapa, mguso wake uko hapa, mguso wake uko hapa, kwa shina na Yesu.