Waebrania 5:9. Umefika? Unasemaje? Naye alipokwisha kukamilishwa. Sasa naomba uanze nane. Ili jule ah, Nane nasemaje? Moja, mbili twende Nani huyo Kristo? Anasema ingawa ni mwana, alijifunza kutii. Kutii kwenye nini? Mateso. Kwa sababu ya mateso yake alifanya nini? Amekuwa sababu ya wokovu wa milele, akawa sababu ya wokovu wa milele. in fact, Kiswahili imeyumbisha neno sababu sababu Kiingereza inatumia neno gani? Author, author maana yake nini? Sio mwandishi pale, angalia muktadha. Author maana yake nini? the source. Kwa hiyo nani alianzisha wokovu wa milele? <laughs> akawa sababu pale, akawa mwanzilishi pale, akawa ndio ndio ndio chanzo cha wokovu wa milele kwa, wokovu wa milele unapatikana ndani ya Yesu Kristo. Ukisema wokovu, una wokovu wa Yesu alafu ukawa sio wa milele huyo huyo, wokovu ni wa nani? Ni wa mwingine, sio wa Yesu. iko sawa? Iko sawa, kwa sababu tumesema upendo wa Mungu ni wa milele. Katika upendo wa milele alituokoa wokovu unaopatikana ndani ya huyo mwana Yesu Kristo, ni wokovu gani? Wa milele. Akawa mwanzilishi, akawa chanzo, the source, the author of eternal salvation. How long is eternal? How long is eternal? Forever. Nilikuwa naongea kwenye seli moja hivi, wakati tunajifunza, tukasoma version moja ya Kiingereza inasema for God so loved the world that he gave his only begotten son that whosoever believe in him shall not, shall not, shall not perish but have everlasting life. Sasa kuna mtu mmoja alikuwa anateseka na wokovu wa milele, nikauliza swali Kiingereza, nasema Kiingereza, nikamuuliza how long is everlasting Akasema ngoja kwanza, ngoja kwanza. Sasa jibu swali how long is ever lasting. Akasema forever. Nikamwambia i rest my case, the judge is you. Mwamuzi ni nani? Wewe. How long is ever lasting? Asemaje? How long how long does ever how long does everlasting last? Umeelewa, eh? Okay. Basi, uzima wa milele unapotea lini? Ukipotea baada ya wiki ulikuwa ni uzima wa kitambo. Si ndio eh? Ulikuwa ni uzima wa kitambo. Ndio maana hajasema and he shall have temporary life. Amesema everlasting life. continuous life, unbreakable life. I have unbreakable life, a continuous life, a forever life, life that cannot be lost. Haichuji, haipungui, haipotei, haiharibiki. Nakumbuka jana eh, isiyo na uchafu, isiyo na isiyo haribika eh isio chuja incorruptible undefiled. Sawa, eh, kwa inabeba uhakika ndani yake. Kwa hiyo akawa sababu ya wokovu wa milele kwa wote wanaomtii. Niliwaambia matumizi ya wanaomtii pia humaanisha nini? Wanaomwamini, kwa sababu kitabu cha Waebrania kinafunua imani katika Kristo Yesu kutoka kwenye vitabu vya Agano la Kale. Yohana 10:28. Yohana 10:28. Inasemaje? Hiyo wengine hata wameshika kichwani kabisa. Nami nawapa uzima wa milele. Wala hawatapotea kamwe. Wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wangu. Yesu anaongea kama mchungaji mkuu wa kondoo anasema maneno haya, nami nawapa uzima, lakini akasemaje? Wa milele. Akasema wala hawatapotea, alafu akasemaje? Kamwe wala kupokonya, hawapokonyeki, hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wangu. Unahitaji uhakika wa aina gani? neno kamwe pale ambao Kiingereza, neno never. They shall never perish. Neno never au kamwe pale, ni maneno mawili ya kigiriki ouou, alafu na me m -E, maneno mawili ou alafu me. Tuongee kigiriki kidogo hapa, ou me. Ou ni herufi mbili hizo, A -A oou meshaandika ou afu, acha nafasi andika me ou, me. Mtumishi kuacha nafasi sio kuweka alama, naacha tu nafasi hiyo. Ehe, yeah, ndo ou, me ou, me. Maana yake ni nini? not at any time, not by any means itakupa tafsiri ya Kiswahili Hicho kitu ambacho kimesemwa neva, maana yake hakuna muda utaperish, hakuna namna utaperish ko, hakuna namna wala hakuna muda, ndo oh me, not at any time. maana yake ni ya milele not by enemies. maana yake ni powerful. hakuna mbinu ya kuvunja, hakuna mbinu ya kuharibu na hakuna muda itaharibika. Unajua hata kitu chenye nguvu kinaweza kikafika muda kikachoka kwa sababu ya muda, lakini this is eternal salvation. Na unajua anaongea na Wayahudi, kwa inabidi akaze matumizi ya neno mimi pale, ili wajue anamzungumzia Mungu. Akaanza kuelezea kwenye mstari wa ishirini na tisa, akasemaje? Baba yangu aliyenipa hao ni mkuu kuliko wote. Kiingereza, asemaje? He is the greatest moja maana yake hicho ndo siku hizi watu wanaita God greatest of all, <laughs> all. Nasikia Ronaldo na, na, na, na Messi ndo wanagombania ugoti pale G-O-A-T, God. Lakini sasa kumbe kuna God tayari kwenye Biblia Greatest of all. Akisha akishasema mimi baba yangu ni mkuu kuliko wote maana yake kama Baba akifanya, hakuna aliye mkuu juu yake au mwenye nguvu zaidi yake. Akasemaje? alienipa hao ni, ni mkuu kuliko wote. Neno wote ni wote, anabaki mwenyewe ni mkuu kuliko wote. Maana yake wote wengine kama wapo wenye nguvu, akasemaje? Wala amesema hakuna anayeweza kuwapokonya katika mkono wangu. Angalia anapo shifti matumizi ya mkono wangu, akasema ni mkono wa nani? Baba yangu wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wa baba yangu. alafu kwa sababu baba na mwana ni kitu kimoja, ameelezea kwenye mstari wa mwisho wa thelathini, nasemaje? Mimi na baba tu mmoja. Kumbuka alisemaje? Aliyemwona baba ameniona mimi. Kwa hiyo nikisema mkono wa Yesu una nguvu ni sawa sana, akisema mkono wa baba una nguvu ni sawa sana, kusema mkono, mkono wa nguvu wa Mungu una nguvu je? Yeah, wokovu ni kazi ya mkono wa Mungu wenye nguvu. Iko sawa? Iko sawa? Kwa nguvu ya kuvunja wokovu wako, nguvu ya kukupokonya mikononi mwa Mungu, nguvu ya kukuondolea uzima wa milele, inatakiwa iwe na uwezo iwe na, iwe na kuliko Mungu. Unajua ndugu zangu, ukianza kuhubiri watu watapoteza wokovu, umeanza kujenga paredi ya kwenda kumtukana Mungu. Umeanza maandamano ya kwenda kumwambia Mungu matusi. Nani amekuambia wokovu wa upotei, na unafikiri unaongea kitu kizuri? Nani amekuambia unafikiri kimchezo mchezo? Unajua namaanisha nini? Yesu yuko wiki, msalaba wake ilikuwa ni famba, ufufuo wake ni uongo, ndicho nachomaanisha. In fact nasema Yesu sio Mungu, na wokovu wake sio milele. By the way, wokovu sio kazi ya Mungu, ni kazi ya mtu mwingine yoyote tu, hata mimi mwenyewe naweza kujiokoa. Ndicho anachomaanisha kwa kusema wokovu unapotea, kwa sababu amesema hakuna anayeweza kunipokonya kwenye mikono yangu, alafu anasema ana mnapokonyeka, nyie mnapokonyeka, mnapokonyeka, ukizingua tu unapokonyeka. Unamaanisha nini? man can and undo what god did Acheni matusi sio nyie hmm. kumtukana mungu sio kusema mjinga wewe mjinga wewe unaweza ukaa usemi mjinga wewe mpumbavu kabisa mm -mm. unaweza unawezasemi hivyo lakini unasimama jukwaani umevaa kola na kofia limeangalia juu unawatisha wa Kristo wataenda jehanamu unawaambia ujapokuwa uliamini lakini usijiaminishe sana maana naambia uliye mwamini yuko wiki don't trust too much nisaana mtu ameshika kamba unamwambia hiyo kamba itakatika any time oya mungu sio mjomba wako mungu ni mungu kazi yake ni ya milele ndugu yangu chemka vyote kama umeenda kuwahubiria watu Injili, usiwape watu wokovu mpotevu, wape wa milele, wakatae wa milele. Haleluya! Never go to teach people unfaithfully, mambo yasiyo na nguvu ya milele <hihi> emfikiria, unajua, ngoja niwaambie, watu hawaogopi hasara za aina hii. Emfikiria, mimi nije hapa niwafundishe kusikiliza. Jamani, nimekuja hapa tangu Alhamisi, nawafundisha Alhamisi, niko hapa Alhamisi, napigwa na baridi ya Arusha, Ijumaa, Jumamosi, Jumapili, jumaa kesho Jumatatu niko mji huu, alafu katika kuwepa mji huu eti nawahubiria ninyi mambo hayo ambayo hatuna uhakika kama mtakuwa. Ha! watu wanatekriski Watu ni risk takers. How can I come na kufanya semina kuwafundisha watu ambao sina uhakika kama wataenda mbinguni? Ha! Watu ni wajinga. Unawekezaje kwenye kazi ya aina hii? Semina, mnalipa hela. Nasafiri mbali kwenda kufundisha watu vitu vya kupotea. Sasa jamani, mimi nawafundisha. Hey, glory. We, sikize hizi habari, ila sina uhakika mwisho utakuwa wapi. How can you invest in that in that business? Jamani, mimi nimekuja kuambia mpokee Yesu, ila baada ya kumpokea sina uhakika mtafika wapi. Kwa Mungu mwenyewe atajua mbegu gani itaota. Nyie wote mlioamini, sijui kama itakuwaaje inawezekana mkamwacha Bwana baadaye na mkaw kuni za jehanamu. Eh? mimi ah, nimesoma itaenda kufanya biashara, itaenda kulima. Nimesoma agricultural economics and agribusiness, nitaenda kushauri wakulima, nitakuwa afisa ugani. Angalau na uhakika, nikisimamia vizuri shamba nitaota. Nikiona linasumbua, mvua inachelewa, natumia greenhouse na irrigation, angalau kuna uhakika. Wadudu hawaingii, natafuta dawa bora na hakikisha tukilima mahindi tunavuna mahindi. Lakini Yesu alipolima wokovu tunavuna hewa. Jinga jinga International Ministry. How can you preach like that? Kuna ruka, ruka jukwani huku na huko unatumia energy bure, ndugu yangu. Kama huwezi kufundisha wokovu wa milele, funga hilo kanisa, kauze nyanya, watoto wako wapate chakula ambacho hakina mapindisho pindisho. Unaimba tu yote alimaliza, alimaliza, ali yote alimaliza mali pale Kalivari. Wakati we unajua haja maliza, unatakiwa uongeze kidogo kidogo. Acha kuimba uongo usioamini. Unaimba ni salama ro, na una uhakika usalama umetolewa sasa. kutaimba na tenzi namba arobaini na tano si kutubu na sala ikomboayo. Hivi inaimbaje ile tenzi namba arobaini na tano? Bita kwanza naimbaje? Mtazame huyo aliyeangikwa juu, sasa upate ishi, mwenye dhambi dhaifu, mtazame tu wala usifanye tashwishi. Ubeti unasemaje? Kama mwana kondo hakuondoa dhambi na makosa yako maovu, kama deni zetu zote hakulipa, mbona imemwagika damu? Ubeti unasemaje? Sikutubu na nasaa la mboayo, ila damu ndiyo salamu na asubuhi, natubu natubu. Umeshaimba sikutubu na sikutubu nasaa. Ah, usio unaacha ubongo nyumbani, ukija kanisani, tembea nao Usiwe na shaka. Mungu amesema hakuna aliloli sasa eh, eh, hapo alipokuja alima kazi zote aliyo haya, wewe unakaa wapi? Hapo usiwe na shaka. Hey. Haleluya. Usiwe na shaka. Amemaliza kazi zote alizoanza. Mwamini. Mwamini nani? Yesu. Unaamini kwa Yesu uwezo wake na uaminifu wake. Alikufa, akafufuka kwa sababu yangu. Alitolewa kwa makosa yetu na kufufuliwa ili tupate kuhesabiwa haki. Iko sawa mpaka hapo? Iko sawa. Kwa ni wa milele, mwambie mwenzako usiendelee kumtukana Mungu. Mguse begani, mwambie acha matusi. Mwambie kuliko kufundisha wokovu mpotevu Mwambie kuliko kufundisha wokovu mpotevu, katumie huo muda wa injilisti kutafuta chakula cha watoto wako, angalau watoto wako watakushukuru. <tis wanna shawabu> Unafanyaje kazi ambayo haina thawabu, kazi inayopotea? Ah, sitaki. <tis wanna shawabu> zangu mkiona, nimefundisha wokovu mpotevu niambie, ni apostle, you have a lot of business ideas, go do another business. Bora hata nikaimba hipo yo, yo, yo, yo, yo, yo, eh, nipate hela kuliko kuja hapa kuchambua Marko kufundisha vitu vya kupotea. Bora nikaimba hata nyimbo hazina maana, mimi ni msela, siwezi kwenda jela Nikienda jela narudi na mahela, bora nikaimbe vitu kama hivi kuliko <gobo> koma haleluya, jasho mili mzima vitambaa lirefu litishu kama ni taulo, lakini natoka jasho, mwisho ulichokivuna kinapotea, astagfirullah nilili <gobo> hmm. <gobo> ndugu zangu Umetoka jasho kabisa. Ya, ya, ya, ya, ya. Choka, Yesu utue mizigo yako, akitua ananyanyua tena. Yesu alishindwa kuondoa huo mzigo, watu wanaujasiri wajua, hmm. Bwana, watu wa honest, Mungu anawaleteaga njia ya kujua kweli. Mama mmoja, mchungaji mmoja, yuko kule Dar es Salaam aliwahi kusema hivi, Mungu alimwomba Mungu, asema Mungu sitaki kuhubiria watu alafu akaenda janamu unajua mungu alichofanya kifanya akaanza kumtafutia injili ya kweli alivyopata akasema maombi yangu yamejibiwa kumbe naweza nikahubiria watu vitu vya uhakika na nikawa na uhakika ni raia wa mbinguni sitawapoteza yule mama akawa amekutana na injili alikuwa honest akasema mimi sitaki kuwa na kikundi cha watu mfanye mtu umeacha kukimbizana na shughuli zako kule uko kwenye maombi unafunga kuwaombea watu, kumbe watu wenyewe wanapotea. <laughs> Una, unaonekana duluti mtu mwenyewe, kumbe akikosea anaondolewa mguuni mwa Mungu hasa. Unafanya nini duluti? Si bora upeleke watalii huko duluti, wakupela kuliko kwenda umepauka. Unaomba nini? Baba waimarishe, waendelee kuzaa watu lakini unasema, Baba angalia wasije wakaachwa, angalia usije kaacha. Siku hiyo ukija, ukiwaacha siku ile, Yesu alisemaje? Sitakuacha wala sitakupungukia. Swala la wewe kuachwa sio prayer point, ni uaminifu wake. Wezi kuombea uaminifu wake, sio prayer point hiyo. Ombea ukuaja kiroo, usiombe kuachwa au kutokuachwa. Unamaanisha Yesu ni kama watu wengine wanaoacha ovyo. Yesu, usije ukaniacha. Usije ukaniacha. Unafikiri machozi ya ukweli? Usije ukaniacha. Usije, yani unaomba jamaa asikuache na Yesu pia asikuache. Oh, ye, Yesu na jamaa yako anakuzingua. Wote wahuni. Kila mmoja unamshikilia kwenye madhabahu. Unamshikilia jamaa kwenye madhabahu, unamshikilia na Yesu kwenye madhabahu kwa sababu hawa watu hawaaminiki. Mmoja wapo wote wote ni fake. Yesu, usije ukaniacha. Yesu, usije ukaniacha. Siku ile utakapokuja usiniache Bwana, ikijakula unijakua na mimi halafu kimalizana na Yesu asema, oh, Huseni asijakaniache, nampenda sana Huseni, asijakaniacha baba, mshikilie, natoa sadaka hii ya kuambatanisha hiyo. Alafu Huseni anaondoka, asema wanaume wote mbwa <laughs> Unasaama so, baba wako pia ni wanaume <laughs> k utakuwa ni papi. Umeona, usichanganye Yesu na wanaume wahuni. Jamani, tusimtanganye Yesu na wanaume. wanaume nini wahuni? Wanaume wahuni wake zao, na Yesu pia anawaja analiacha kanisa asagafula. Ah, mambo gad <laughs> Yesu akuachi Tazama, nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Mwanadamu anaweza kuhisi ameachwa na Mungu ya yeah, lakini hisia zako ni uhalisia? Hapana. Ndio maana unaweza uka, hata ukiamka, nawaambiaga watu, hata ukiamka asubuhi ukajihisi mwanamke, hakikisha unajua wewe ni mwanaume, sije kaamka kwanza kuvaa dera <laughs> haleluya, haleluya Haleluya! au nachukua wigi la mke wako na lipige di. Sasa. Hello. Yesu ni mwaminifu, Yesu ni mwaminifu, Yesu ni mwaminifu. Neno lake ni kweli, alichosema ametimiza, akisema inakuwa, katika uwezo wake wa kutenda. hata kupungukia wala hata kuacha kamwe kabisa. Unaiona hiyo kwenye maandiko, yamejaa Usiogope, nipo pamoja nanyi. Na mwanzo mpaka malaki imejaa hivi. Kwenye Waebrania kumi na mbili kumi na tatu mstari wa tano na wasita, asemaje? Msiwe na tabia ya kupenda fedha, maana yeye mwenyewe aliahidi, alisema kwamba hata kupungukia wala hata kuacha kamwe kabisa. Ndo maana kujua kwamba Yesu ka pamoja na wewe ndio inaoleta nini kuridhika asema, anasema mwe radhi na vitu mlivyo navyo. Maana yake mtu mwenye uhakika Yesu hajamwacha ndiye anayeridhika akiwa na hela na akiwa hana hela yuko vile vile, kwa sababu anajua naye. Yesu haanze kutafuta namna ya kuiba, namna ya kutafuta shortcut no, no, no. Ametulia zake pale akijua nini, Yesu yuko pamoja na mimi. Maadamu yuko pamoja na mimi, kila kitu kiko sawa. Haleluya! Nguvu za Mungu zinafanya kazi pamoja na mimi. Mweradhi na vitu mlivyo navyo, alafu akasemaje? Maana yeye mwenyewe ameahidi, sitakupungukia wala sitakuacha. I will never leave you nor forsake you. I'm not forsaken, I'm not left. Kama Yesu ameingia kwenye grupu la wokovu huwezi kaona Jesus Christ left. Ukisikia Jesus left, ni Yesu mwingine this one doesn't leave. Ameposti nini huku, Jesus left. Haleluya, mnaona kazi yake ilivyo bora. Kwa hiyo yeye amesema hakuna alicho. Sasa Bwana alipokuja alimaliza, ni wamilele. Mwambie mwezako ni wamilele. Haleluya, ni wamilele na ndio maana kama wokovu wetu ni wa milele, ina maana roho anakaa ndani yetu muda gani? Milele. Angalia Yohana kumi na nne kumi na sita, tulisomasoma kidogo jana Yohana. Labda niseme jambo, kama una changamoto kidogo juu ya kuelewa tabia ya Mungu hakisha umesoma kitabu cha moyo wa baba eh? Itakusaidia sana kuklia a lot of negativity asemaje? Nami nitamwomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akaa nanyi. Mda gani? Hata milele. Roho anakaa mda gani? Hata milele. Wakristo wengi wanafikiri Roho Mtakatifu anakaa, ukikosea anachukua, kama huwa we, we, we, anaondoka. Unaanza maombi, shuka Bwana shuka, shuka Bwana Roho shuka tena Roho shuka tena, ukijua ameondoka hayupo nawe, kama siku ya Pentekoste. Sio ujazo anazungumzia, mm -mm. Azungumzia nini? Roho wa Mungu aliondoka, arudi tena, akae nanyi hata milele. Muda gani? Akae nanyi hata milele. Mwambie mwenzako hata milele. Aha. Kwa Roho, kama Roho anakaa na sisi hata milele, hmm basi tunao hakika ya kwamba yuko nasi. Tunatumiaje vibaya? Wa Waefeso nne thelathini. Kuna tofauti ya kuhuzunika na kuondoka, ni kiswahili tu kinasumbua. Waefeso nne thelathini hajasema roho mtakatifu ataondoka ukikosea. Mm -mm. naomba usome nne thelathini Waefeso, nasemaje? Anasoma mtu mmoja tu, wala msimhuzunishe, ehe huyo huyo Roho Mtakatifu wa Mungu, ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri. Umeona maana yake hapo? Pale pale unajua kuna uhakika eh? mlitiwa muhuri muda gani? hata siku ya ukombozi. Maana yake hata mili yenu inayosababisha mumuzunishe, hata utakapokombolewa ule mwili, Roho ataendelea kuwepo. Mlitiwa muhuri tayari, umefanywa nini, fragizo hata siku ya ukombozi amesema msimhuzunishe, hajasema akihuzunika anaondoka. Iko sawa eh? wewe kwa sababu ukihuzunika unakimbia, unafikiri Roho akihuzunika anafanya nini? Anakimbia. Haleluya. Haleluya. That's very important. Kwao kuna muhuri, kuna uhakika, kuna usalama. tuko mpaka hapo eh? tuko mpaka hapo aha, twende kwenye Waebrania kumi kuanzia mstari wa kwanza nikuonyeshe vitu kadhaa hapo, alafu twende kuomba mefika? Waebrania kumi kuanzia mstari wa kwanza. Aleluya! Nataka tusome mpaka ule mstari ambao tulifikia saa zile kumi na saba. Lakini nataka tuende taratibu. Waebrania kumi sura ya kwanza. Unasemaje? Basi torati kwa kuwa ni kivuli cha mema yatakayokuwa, wala si sura yenyewe ya mambo haya, ehe, kwa dhabihu zile zile walizotoa nani? Wayahudi. Kila mwaka eh? haziwezi wakati wowote kuwakamilisha wakaribiao. Wakaribiao pale ni waabudu, eh, hekaluni. Kumbuka sadaka na dhabihu hizo zilikuwa natolewa kwenye nini? Hekalu. Anasema dhabihu hizo za wanyama zilikuwa haziwezi kuwatakasa wanaofanya ibada hekaluni. Ana compare na kucontrast utendaji wa dhabihu za wanyama zidi ya dhabihu ya Yesu Kristo. Tuko sawa mpaka hapo, alafu eh? Anasemaje kama ndivyo? Je, dhabihu mm -hmm. wasingekuwa makutolewa mm -hmm. mm -hmm. wabuduo, kama ingekuwa inasafisha ile dhabihu za wanyama, wasingekuwa wanatoa mara kwa mara kwa sababu ikisafisha ingeondoa dhambi, kusingekuwa kuwa na haja tena ya kufanya nini? Ya kutoa. Lakini zilitolewa bado, somo tunafuata. Lakini katika dhabihu hizo, ehe, asema liko kumbukumbu -kumbu la dhambi kila mwaka. Pigia msaini neno kumbukumbu la dhambi, maneno mawili matatu kwa kama kuna kumbukumbu kumbu la dhambi Zawa. Zawa. Zawa. Zawa. maana yake asikwai kuondoa zilifunikwa kwa muda, sawa sawa sawa. Ehe, hapa asemaje? moja mbili tatu ende, maana haiweke haiwezekani dhabihu ya mafahali na mbuzi kuondoa dhambi. oh -oh. Kwa, aina ya aina gani ya sadaka au dhabihu inayoacha kumbukumbu la dhambi za wanyama dhabihu na mbuzi? Twende ambapo vitolewa kama iagizavyo nini, Torati kama Musa alivyowaagiza akasemaje? Kwa hiyo tayari tumeanza kubadilishiwa lugha. Kwa hiyo ajapo ni ijapo au ajapo au lijapo ajapo huyo ni mtu, ndio. Ajapo ulimwenguni, kwa tayari kuna ahadi ya kuja kwa mtu ajapo ulimwenguni, ehe e? Alisemaje? dhabihu na toleo na dhabihu na toleo hukutaka. Ehe. lakini mwili uliniwekea tayari huu mwili nabibiwa tofauti kwa sababu wa wanyama hausafishi hivyo, sawa na hii. Amenukuu kwenye Zaburi ya arobaini mstari wa 6 na 8. Zaburi ya 40 mstari wa 6 na 8 ambayo anasema katika gombo la chuo nimeandikiwa, ina maana ahadi ya kuja kwa Yesu Kristo kama dhabihu bora ya Mungu kwa ajili ya ondoleo la dhambi iko tayari kwenye Agano la Kale. Zaburi ya 40 mstari wa sita na wanane, sio kwenye kichwa changu, sio kwenye kichwa chako. Haleluya, alafu anasemaje? Angalia anavyosema, zilikuwa zatolewa wapi? Hekaluni za sadaka za kuteketezwa na sadaka za dhambi hukupendezwa nazo. Kwa hiyo maana yake anasemaje? Mungu awai kusema this is good Alafu anasemaje? Ndipo niliposema tazama, nimekuja. Katika gombo la chuo nimeandikiwa. Kwa lugha hiyo anasema hivi, maandiko yanashuhudia kwamba dhabihu zitatoka, dhambi zitatoka kwa kutolewa kwa mwili wa mtu. Mtu gani? tutamwangalia mstari unaofaa asemaje? moja bita tuende ni afanye mapenzi yako Mungu, kwa mapenzi ya Mungu hayako kwenye kutolewa kwa wanyama. Mapenzi ya Mungu yako kwenye kutolewa kwa mtu, mwili wa huyu mwingine, ambaye gombo la chuo limeandika habari zake. Tuko sawa mpaka hapo? Alafu anasemaje hapo juu asemapo? Anasemaje kwa hapo juu aliposema dhabihu na matoleo na sadaka za kuteketezwa zilipotolewa zilipotolewa kama ilivyoamuru ili, ili, ili, torati. Alafu anasemaje eh? Ndipo aliposema eh? Tazama, nimekuja. Kwa hiyo ameona ya kwamba zile haziondoi, akasema, tazama, nimekuja. Kwa hiyo yeye ndiye anakuja awe dhabihu, siko sawa eh? Alipoona hii imeyumba anasema hii ngoma ni famba. Waya nije, nije, wa nije, nije na kitu original. Hivi wa Masai wanaita original original. Nije anarija na kitu original. Sawa. Sawa eh? Niambia zamani wa Masai aende voda kumwita Fokodamu. Sijui ametoa wapi. Msinipige jamani, eh. Mimi mwenyewe Masai. Eh -hah. Aondoa la kwanza ili kusudi alisimamishe la pili. La kwanza lilikuwa na nini? Utoaji wa wanyama. Sasa umeelewa maana ya agano la kale? Agano la kale nini? Ni Torati na sheria zake na kanuni zake. Umeelewa eh? Sio vitabu. Agano jipya ni nini? Kazi ya Yesu Kristo, si ndio eh? Yesu wakati anakufa alisemaje? Hii ndio damu yangu ya agano jipya. Kwa agano jipya sio makaratasi sorry to say that ya kwa Biblia yako pale kuna mstari katikati, nimeandika nini? Agano jipya kabla ya Matayo. Lakini agano jipya sio makaratasi. Agano jipya maana yake nini? Kazi ya Yesu Kristo ambayo ni matokeo ya nini? Kufa na kufuka kwake, inaitwa nini? Agano jipya. Aondoa la kwanza. La kwanza ilikuwa nini? Torati ambayo inabebwa inamfanya wanadamu wajitahidi kutoa wanyama ili wasafishwe dhambi ambazo hazikufanya kazi Anasema kama lila kwanza li kazi, ulo, kwa, la kwanza lilikuwa linafanya kazi kuskusikie kwa na haja ya kuwepo na la pili. Katika la kwanza dhambi ziliendelea kuwepo na dhabihu zilitolewa, so, mm, something is is not not right, this is not the perfect will of God. Mapenzi ya Mungu yako kwenye kutolewa kwa mwili mwili wa nani? Nisomee nismaie mstari inayofuata moja, pita twende katika mapenzi hayo ya kutolewa kwa mwili eh. Angalia haya maneno: katika mapenzi hayo ya kutolewa kwa mwili wa Yesu Kristo mmepata utakaso kwa kutolewa mwili wa Yesu mara moja tu. Ina maana dhabihu za wanyama zilikuwa hazitakasi, si ndio? eh kwa hiyo ndio maana zilikuwa zinatolewa kila mara, kwa sababu kila baada ya muda wao walikuwa wanajiona wenye dhambi. Kwa kujiona mwenye dhambi kila baada ya muda ni dalili ya kwamba huiamini dhabihu ya nani? Yesu Kristo. Unaamini dhabihu ya nini? Wanyama, kondona mbuzi, na mafahali, aniambi Ijapokuwa Wayahudi walikuwa wanajiona wenye dhambi baada ya mwaka Wakristo leo ni kiboko, wanasema wameamini dhabihu ya Yesu Kristo, lakini akiamka asubuhi anasema mimi ni mwenye dhambi. Ninajitakasa. Maana yake inabidi Yesu afe tena, siku hiyo ikifika malango ya saa saa ya utakasa wanachukua tena damu, maana ile ya mwanzo waliochukua asubuhi haijatakasa, wanatakasa tena ikifika saa tisa malango ya saa tuingie malangoni kwa kujitakasa, najitakasa. Hata Wayahudi waliokuwa wanaabudu mbuzi wamezidiwa na Wakristo walipokuwa wanatoa mbuzi na kondoo na na mafahali wamezidiwa na Wakristo. Wakristo wanafikiri ni heshima kujiona mwenye dhambi kila saa, wanafikiri ni kumuheshimu Mungu. Unajua namaanisha nini? Ile damu iliyonitakasa jana imefubaa, lete nyingine ile iliyotolewa jana ilikuwa haijatosha, imechemka, lete nyingine. Unafikiri nika hekima fulani hivi, nasema usijione sana, usijione sana, mimi ni mtakatifu. Usijiseme sana, mimi ni mtakatifu. Hakuna mtakatifu duniani. mm. Mm. Unasoma Zaburi gani na Biblia gani? Watakatifu waliopo duniani ndio walio bora, hao ndio naopendezwa nao. Zaburi ya ngapi hiyo? Nne msari wa kumina sita au kumina saba msari wa nne. Watakatifu walioko duniani, ndio walio wako bora. Wako duniani au wako mbinguni? Hakuna mtu atakayeokoka duniani, na kwambia atawakokea wapi? Mbinguni. Kwa mtu anaingia mbinguni akaokokea au siyo? Makofi tafadhali. <laughs> Watu wanatisha, vikonsept vimeibuka kwenye medula oblongata. Shida hawasomi Biblia, wanajisemeaga tu hewani. Hakuna mtu anayeweza kuokoka duniani. Haleluya! tunaelewana mpaka hapo? That's very important, that's very important. Inasemaje? Tuendelee, tuendelee, tuendelee. Ngoja asema kwa kutolewa, kwa nini pale uezaje? Mmepata utakaso ehe. Koyo, kwa kwa hiyo yule aliyekuwa anasema katika gombo la chuo nimeandikiwa ni nani? Yesu. Mwili uliotolewa ni wa nani? Yesu Kristo. Okay, ukiweka kondoo hapa na Yesu shi, shi, kanuni za kondoo ni nini? uende mara kwa mara ujione mwenye dhambi kila baada ya muda, iko sawa? asoma sasa, hapo msani ufuata, mm-hmm. na kila kuhani pigia neno mstari, pigia mstari neno husimama. Maana yake hawakai, ni kazi ni kazi tu, unasimama maana any time Wayahudi watazingua, watakuja na kondoo, watakuja na mbuzi. Kwao ni kazi, kuhani anasimama. Lakini tumwangalie kuhani Yesu Kristo. Unajua Yesu pia ni kuhani, yani uzuri wa the, uzuri wa ukombozi wa Yesu Kristo ni kwamba yeye ni kuhani mkuu, alafu wakati huo huo ndo dhabihu kwao, anaingia peke yake kwa kila kitu, anaingia kama kuhani mkuu, alafu anaingia na dhabihu ya nafsi yake mwenyewe. Wakina Haruni walikuwa wanaingia kama kuhani mkuu kwa dhabihu ya kondoo kwa ajili yao, wanajitakasa, alafu ndio wanachukua kondoo za kuwatakasa watu wengine. Lakini Yesu hakuhitaji kuingia na kondoo, kwa sababu yeye alikuwa ni perfect priest, kwa aliingia ye mwenyewe. Habari za saizi nikuja kumaliza kazi wewe unafikiri unataka kumaliza kazi? Wewe uko vizuri? uko vizuri kwanza, wewe? Aruni anasema mi mwenyewsi sina uhakika, na ndio maana walikuwa wakiingia wanafungiwa kengele. Sasa patakatifu patakatifu, patakatifu ni faya, unakaa unachinjwa. Ukikaa vibaya huko, umetema mate vibaya, unasikia kengele imetulia na kwa sababu sio kila mtu anayeingia anafungwa kamba, mnamsubiria nje, mkisikia kimya saa la kwanza, saa la pili, sema Haruni atakuwa ameshakata, navuta navutavuta. Halafu mnatafuta nini kuhani mwingine, ili afanye nini, aingie. Lakini namwambia we, makini, mwenzako asha danja kwa nini? Nitakuuliza nani alikuwa na waua kule ndani. Unajua, sheria aliyekuwa na act kwenye utendaji wa sheria sio Yehova, sio Mungu, malaika. Yule malaika hana huruma, simemkataa Mungu joani, niwaonyeshe kazi. Sasa vigezo na masharti, ukiingia nawa mikono vizuri, ukiingia ukinama vibaya unakula. Unajua dua, niwaambie, kumkataa Mungu ni mbaya sana unaangukia kwenye shida na matatizo, ndio maana asema sheria ndio itendayo hasira. <laughs> Unajua, hilo Musa alileta sheria na nini, asemaje? Kwa mkono wa mjumbe, ametumia neno malaika. Nafikiri ni kwenye Galatia ngapi pale, kuna siri, si zimefundisha aina mbili za sheria. Angalia, shida ni kwamba Wayahudi waliambiwa na Mungu weye awe mume kwao, awe Mungu kwao, wawe na access kwao. Wakakataa. Musa akawambia mmekataa Mungu kuwapa neema yake bure, asema akawambia waza wakasemaje, Musa tuambie chochote cha kufanya, sisi tutafanya. Inaitwa nini? Kiburi international. Mungu anataka umwamini Mungu hataki utafute kitu cha kufanya cha kumshawishi. Lakini walichokifanya badala ya kumwamini Mungu, akamwambia Musa, tuambie chochote cha kufanya. Musa akamwambia don't worry man dom, nianza kuwachorea. Akachukua kitabu inaitwa kitabu cha Torati, mambo lukuki, ina mpaka mbinu ya kutembea, mbinu za kunyoa. Sinataka mpendeze Mungu kwa jitihada zenu. Alikaza, unajua, alikaza mzee mzima, alikaza Me... Ukimkataa Mungu unaangukia kwenye kujitahidi na kujitahidi, kumekazwa ndio maana nasemaga hivi hakuna kitu rahisi kama kama kuingia kuingia mbinguni na hakuna kitu ngumu kama kuingia jehanamu. Kuna kwa nini inabidi ujitahidi kupambania uingie jehanamu? Wote wanaojitahidi ndio wataenda mbinguni, sio lele mama, tujitahidi wapendwa, najua wanakoenda wote wanaojitahidi kuingia mbinguni wataingia jehanamu wanaoingia mbinguni wamenyanyua mikono hivi, wanasema asante Yesu. Wanaoingia jehanamu wanapambana, wasiingie jehanamu, wanaingia mbinguni, wanaba good morning, this is jehanam, how are you? Nilikuwa napambana nisiingie, nikaingia. Unajua zile sehemu ambayo niambia ndugu yangu, ukiingia hapa, ukipambana unakufa mapema, kwa ukiingia hapo tulia. Mbinu za kuingia huko unafanya nini? ni kutulia na kusema na muamini aliye juu kula kimya, jitahidi uone, wala si kwa matendo, mtu awae yote asije akajisifu. Efikiria watu wangekuwa wanaingia mbinguni kwa matendo yao, alafu akutane na wewe, hawaza, ndugu yangu, tangu nilikuwa na miaka mitano nilianza nilianza kujitakasa, sijala nguruwe miaka 45, sija ndio na, nimeingia hapa, alafu wewe unasema wewe una nini sasa? Mimi nimemwamini Yesu <laughs> tu. Baada kuna watu wengine kama ingekuwa watu wanaingia mbinguni kwa matendo yao, wakimkuta mwizi msalabani. Wajua, mwizi msalabani. Unajua mwizi msalabani? Yule ambaye Yesu alimwambia tutakuwa na wewe paradiso. Wakimkuta tutakuwa na wewe peponi. Wakimkuta anamwambia, "Umefanya nini hapa sasa?" Eh. Hey, anaanza kusikia, "Eh, yaani, sisi kanisani kwetu tumenyanyua mikono sana, ndio maana tumefika hapa." Tulikuwa tukiomba maombi marefu ndio maana tumefika hapa. Yaani, sisi tulikuwa, yaani, kanisani kwetu watu wadada wote walikuwa wanavaa sketi ndefu za kuburuta chini. Hakuna hata aliyetoboa masikio, hakuna aliyewahi kupaka wanja, tulijitahidi tukafika hapa. Sema mimi nimetoka kuiba nikashikwa, nikajikuta msalabani, pembeni yangu kuna Mwokozi. Sema, man remember me all, full stop, sema. Deal done. See you later. Unaweza ukashikwa hasira mbinguni, unasema, haki ya nani? Kwa nini haijawa rahisi? wewe we, askofu, kwa nini hujatuambia ilikuwa ni rahisi namna hii? Mi nimepambana kuingia huka. Lakini ukuli ni kwamba haiko hivyo. Pamoja na kwamba matendo mema ni muhimu sana, hayatuingizi mbinguni, hahayatupi kuhesabiwa haki mbele za Mungu. Ingewezekana Yesu angekuja akasema, jitahidini kutenda mema, liende mwende mbinguni. Angekuja angekaa mawinguni na parapanda, ndugu zangu, mmefika asilimia tisini na tisa ya matendo mema, ongezeni asilimia moja mwende mbinguni. Bye. see you in heaven. Bye. Angeondoka, lakini alikuja akafa. Kwa sababu dhambi ilihitaji nini? Mauti. Akafa ili atupe free ticket katika uwepo wa Mungu. Muona eh? Yesu hakuja kutukazia sheria, maana tayari sheria ilikuwa imekazwa. Amekuja kutuweka huru mbali na utumwa wa dhambi na sheria hiyo pia tu, kama unaelewa eh? That's very important. kwa mwili uliniwekea tayari, akasemaje? Kwa kutolewa mwili wa Yesu Kristo mara ngapi? Mara moja. Uzuri ni kwamba huu unaaminiwa mara una, ulitolewa mara moja, na anayeamini anauamini mara moja, inakuwa na efekti muda gani? Milele. Kwa kumwamini Yesu kila siku iokoke, mm -hmm. Ulitakiwa umwamini siku ya kwanza, ndipo ukahamishwa kutoka ufalme wa giza na kuletwa kwenye ufalme wa mwana wa pendo lake. Kuanzia hapo unakaa milele. Soma mbele yake tende Mstari wa ngapi tulikuwepo? Baadaya husimama tuseme, mstari enye kusimama uhum. Na kila kuhani husimama kila siku, niwaambia angalino kusimama, eh? Husimama kila siku akifanya ibada. Ibada gani? Soma hapo mbele, na kutoa dhabihu zile zile. Na mara ngapi? Mara nyingi. Wewe damu ya Yesu naitoa kila siku asubuhi, wa unaitoa wapi sababu hawa za wanyama nabii, zitolewe mara nyingi, kwa sababu haziondoe dhambi, haziwezi kabisa kuondoa dhambi. Huyu ni nani hapo? Yesu. Lakini huyu alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi, dhabihu ngapi? Moja. Ehe, idumuyo muda gani? hata milele. alisimama ili atoe nyingine? alifanya nini? Aliketi. Wakina Haruni wanasimama Yesu ameketi. Kuketi maana yake nini? deal done, case closed, settled forever with one offering, one sacrifice. Glory to Jesus. Hivi nyo mnaona hii au ni Biblia yangu tu? Uzuri moja, mnanisomea ninyi hii, nimewaweza nime eh? Yeye ndo mnanisomea kwenye Biblia zenu, ameketi, akatoa. Angalia, dhabihu moja inayodumu, kila baada ya mwaka inayodumu milele. Thank you, Jesus. Thank you, Jesus. Thank you, Jesus. Thank you, Jesus. Thank you, Jesus. Thank you, Jesus. Inasemaje, hapo mbele yake? Tangu hapo akiwangojea adui zako kuwekwa chini ya miguu yake. Niliwaeleza maana yake? Nani anayefanya hiyo kazi ya kuweka adui chini ya miguu yake? Waamini. Kwa kufanya nini? Kwa kuhubiri njiri. Kuhubiri njiri ni kumweka shetani mahali pake chini ya miguu ya Yesu kwamba umeshindwa. Shetani alikuwa anatumia nini kutesa? Dhambi. Mshahara wa dhambi ni mauti. Hiyo ndio aliyotumia kama access ya uharibifu, lakini Yesu mtu mmoja akasema, mtoto mmoja aliyekuuliza swali, na watoto wanawezaga maswali hizi, kama Mungu anatupenda sindio, eh, na Mungu ana nguvu kuliko shetani. Sikia maneno haya, kwa nini tu ajamua shetani ili amalizane na haya mambo ya kishetani Unajua utendaji wa shetani ni nini? Dhambi. Kwa kitu cha kumshughulikia sio shetani, ni access ambayo inaitwa nini? Dhambi. Kwa hiyo Yesu alikuja kushughulika na kile ambacho kinaitwa nini, kitendea kazi ambayo ni dhambi. In fact, kama ulitakiwa kumuua shetani, ulitakiwa kuwaua wenye dhambi wote. Haujaelewa? kwa sababu shetani ni roho wa kuasi, ni roho atendaye kazi ndani ya wana wa uasi waliompa access. Ni watu gani? Ni hao wana wa uasi, kwa kama ambavyo sasa hivi tukutaka watu wakitaka kumua wa Mungu ni wakuwe wewe, kwa sababu simeunganika naye kwa na wao pia wameunganika na ibilisi kwa kokuuwao. Nasema mtu mmoja alisema vizuri, akasema hivi How to destroy the power of the devil is what? The cross of Jesus. Hiyo ndo namna ya kumaliza nguvu yake. Kwa shida sio kiumbe kinachoitwa shetani. Shida ni nini? Dhambi. Ni sawa na kusema hivi? Sawa na kusema hivi? Hivi. Hallelujah. Mwai kwenda kwenye nyumba ukakuta nyuki. Ah, nyuki ni wengi. Kwenye huko wanavuza chai. Nani amwi kwenda kwenda ku, ku, sehemu inauzwa chai wakakuta nyuki ni wengi. Tuanze na nyuki kwanza kabla ya nzi. Okay. Unamwambia mwenye eneo uwa nyuki. Au ah, unamwambiaje? Hakikisha unaondoa sukari mezani. Iko sawa? Iko sawa. Kama sukari haiko mezani, nyuki hawatakuja kukaa pale ni mezani. Nakumbuka sehemu ambayo nilikunywa chai kwenye sehemu ambayo nyuki ni wengi, kwa kweli ilikuwa ni Arusha, maeneo ya kwenda huku, panaitwaje huku, kama wataka kutokea Simanjiro hivi, kuna restaurant ukienda, unakuta nyuki na wanaambia, wa, wangati wa wangati, we kunywa chai tu lakini kitu kingine mfano, kwa mfano, kwa unataka kudili na nzi, unapotaka kudili na nzi, how do you do? unaua nzi mpaka unajipiga mwenyewe. Safisha nyumba, ndugu yangu, nzi kuna kitu anacho kifuata. Ondoa mnuso ambao nzi wanafuata. tuko sawa? Umeelewa? kwa hiyo usianze kuchukua nguo, unapiga nzi mpaka unaanza kuvunja vioo. No. no, no, no. Safisha nyumba yako. Nzi kuna kitu anachokula. Umeelewa? Usafi ni muhimu kwa afya yako. Haleluya! Kwa hiyo maana yake unaondoa kinacholeta haya mazingira, okay. Hivi utataka kushughulika na mbu, unafanyaje? Unawachapa namna gani? Ondoa mazingira ya mbu kuzaliana, kata nyasi. Yuko sawa? Fukia vifuu mezao. Fukia nani anatuhamisha maji? Tengeneza mazingira. Mbu wanafanya nini? Wanaondoka. Kwa sababu wewe unatengeneza nini? Conducive environment. Kwa utendaji wa shetani, mazingira yake nini? sin and sin and consciousness. Niko sawa? Dhambi eh, na dhamiri juu ya dhambi huu ndo anapotendea kazi. Kwa Yesu alikuja kudili na the main agenda, Dhambi. Dhambi, dhambi. Kwa dhambi ndio adui wa mwanadamu, sio shetani. Dhambi ndio adui wa mwanadamu. Kwa vunja nguvu ya dhambi na matokeo yake ambayo ni mauti. Ndio maana jana tusemaje, kuwapi kushinda kwako ewe mauti? Nakumbuka eh? Kuwa kushinda kwako eh mauti. Yesu alikuja kudeal na tatizo lenyewe ambalo ni dhambi. Shida ni kwamba unajua Biblia haifundishi shetani kama ni tatizo mm -mm. Biblia inafundisha nini kama tatizo? Dhambi. Ndio maana Biblia inafundisha nini? Ondoleo la dhambi, sio ondoleo la shetani. Halo, Biblia haifundishi ondoleo la shetani, inafundishwa ondoleo la dhambi Kwa adui amewekwa chini ya miguu yetu kwa sababu ya mauti na ufufuo wa Yesu Kristo, ndiyo chini ya kanisa. Na kama iko chini ya kanisa, maana yake nini? Iko chini ya Yesu, amewekwa chini ya miguu yetu. Tunatembea katika mamlaka ya Mungu au mamlaka ya Yesu hapa duniani, na injili ni namna bora ya kutembea katika mamlaka ya Mungu zidi ya Shetani kwa sababu unaenda kwa mtu, unavuruga nyumba yake, unamwambia shetani utayuka hapo, Yesu anakupenda alikufajia dhambi zako, unashawishi ufahamu wake, anapokea injili, unamtimua shetani milele, tena sio kitambo, milele. Akisema tu ndio, nimekubali kumpokea Yesu leo, nimekubali ya kwamba alikufajia dhambi zangu, umemalizana na shetani ndani ya huyo mtu. Ndio maana ukiwatoa watu mapepo na haujawahubiria injili umewaongezea mapepo. habari kamili. Yesu alisemaje? pepo mchafu amtokapo. Ndio maana hivi, hakuna sehemu mapepo yanakuaga mengi kama makanisa yanayofanya deliverance na hayahubiri injili. Watu wanaanguka mapepo kila siku. Sasa yaani ile kanisa kuna nguvu za Mungu, kuna mapepo mengi. Pepo mchafu amtokapo mtu, anatafuta mahali akapoona alipotoka akipopata anarudi kwenye ile nyumba aliyotoka, anakuta iko emte kama mwanzo. Anasema ye yeah, nilikuwa peke yangu, niliondolewa. Anachukua wenzake ngapi? Saba, kikosi kizima kinakuja. Kama walikuwa saba, inakuwa ngapi? saba mara saba, arobaini na tisa, jumlisha saba, wanakuja wote, wanakea ndani ni popo. Anasema hali yake huyo mtu inakuwa mbaya kuliko yule mwanzo. Alianguka Jumapili iliyopita, anaanguka Jumapili hii, ataanguka mwezi mzima, atakuwa haji su na suti kanisani, kwa sababu suti zitachakaa, atakuwa anakuja na nguo zake nywele zake, atakuwa anafunga kitambaa, maana lazima ataanguka kila Jumapili, kwa sababu baada ya kwamba umetoa pepo hujaweka kimcha Mungu ndani yako, ambaye nini, roho wa Mungu akae ndani yako. Na roho wa Mungu anakaa baada ya mtu kufanya nini? Kuamini Injili. Kama hujahubiri Injili na unatoa mapepo, ndugu yangu, unafanya kazi ya kumsaidia Shetani. Toka toka, anatoka ya sawa, anarudi oya. Vipi, kama nilipoacha, nashikaje? Kuna nyumba nilitolewa kule, bwana, twende saba. Unakuta mtu amekuwa kichomi kuliko mwanzo, anaweza akaa anguki tena, lakini kanaanza kuwa na mentality ya kishetani, kana kuwa na hasira, mwanaombi na libibia lake likubwa nalibeba kanisa lao la ukombozi nini. Kumbe kutoa mapepo sio ukombozi. Ukombozi ni kwa injili ya Yesu Kristo. Yesu hajasema en, enendeni mkakomboe kwa kutoa mapepo A -a. Asema ondoeni pepo, anasemaje? Toeni pepo, pozeni wagonjwa, takaseni wenye ukoma, fufueni wafu, hava anasemaje? Hubirini halo, hubirini habari za nini ufalme wa Mungu. Kwa hiyo hivi vitendo vinatakiwa kuambatana na nini? Na hubirini. Kutoa mapepo ni jambo zuri, ndio, lakini haitakiwi baki kutoa mapepo peke yake. Ukienda kwenye kijiji ukatoa mapepo, fanya haraka, hubiri injili. Haleluya, usichelewe, wasiondoke wajahubiriwa injili. Kesho wanaweza wakawa na hali mbaya kuliko ile ya kwanza. Tuko sawa? Tuko sawa tukuwa wapi? Kwa utendaji wa shetani ni nini? Nani ni, ni dhambi. Umeelewa mpaka hapo eh? Kwa hiyo dhabihu ya Yesu Kristo inatakasa muda gani? Milele milele. Haleluya, inatakasa muda gani? Milele. Angalia mstari wa kumi na nne maana kwa toleo moja amewakamilisha muda gani? Hata milele. Twende taratibu, tusome taratibu. Amesema amewakamilisha hata milele, hao wanaotakaswa. Kuna watakatifu ambao wametakaswa milele, yeah. Wameamini, wame nini? Dhabihu ya Yesu Kristo, wanaotakaswa, amewakamilisha hata milele. Sema nimekamilishwa milele kwa dhabihu ya Yesu Kristo, dhabihu moja idumuyo milele. Yaani, kama dhabihu ya Yesu Kristo ingekuwa ni chanjo, ingeitwa kama lugha ya chanjo, dhidi ya dhambi hiyo inaitwa nini? Single dose with effect forever. Yaani ni dose ambayo unapewa moja. Unajua kuna wale watu ambao wamepewa dozi ya dozi za chanjo. Chanjo ukipewa hiyo chanjo, unaulizwa umewahi kupewa chanjo? Ndio. Usiogope, huo ugonjwa utakupata tena, hata ukiwa kwenye mazingira yanaweza kuleta huo ugonjwa, ulishapewa nini? Chanjo. Kwa dhabihu ya Yesu Kristo, ni nini? Ni chanjo ya kudumu yenye nguvu milele dhidi ya dhambi. Anasemaje? Kwa dhabihu moja idumuyo hata milele, amewakamilisha hao wanaotakaswa, amewakamilisha milele hao wanaotakaswa. Sema nimekamilishwa milele hiyo. Huo ni ujasiri wetu, hiyo ni furaha yetu, hiyo ni sababu ya kumcha Mungu kila wakati. Hiyo ndio maana Mungu anatuhesabia haki wakati wote, kwa sababu Yesu alichukua dhambi zetu. Haleluya, Haleluya, haleluya, alichukua dhambi zetu. Tumesoma jana kwenye Isaya hamsini na tatu ya kwamba alichukua dhambi za watu wengi. Matumizi ya neno watu wengi ni kwa sababu sio wote watakao muamini, tomaana alichukua dhambi za watu wote. In fact Yesu amekufa kwa ajili ya watu wote, lakini sio kila mtu ameweka dhambi zake juu ya Yesu, wengine wameamua kuzibeba wenyewe wanapambania kombe, wanatafuta namna ya kujistahilisha mbele za Mungu. Lakini dhabihu ya Yesu Kristo ni dhabihu yenye nguvu. Sema yenye nguvu, sema yenye nguvu, sema yenye nguvu, sema yenye nguvu. Kwa kila aliyetakaswa na dhabihu ya Yesu Kristo, kila akiamka asubuhi anamtukuza Mungu. Asante kwa sababu ya dhabihu yako. Haleluya, asante kwa sababu ya dhabihu yako Asante kwa sababu ulikufa kwa sababu ya dhambi zangu, asante kwa sababu umeniosha mara moja milele. Kukianza kuimba yule tenzi, sioshwi dhambi zangu bila bila damu yake Yesu, hapendezewi Mungu bila bila damu yake Yesu, hakuna hakuna kabisa, dawa ya makosa ya kutu takasa, ila ila damu yake Yesu, hakuna hakuna una kabisa dawa dawa yaku yaku tu takasa ila ila damu yake yes. Ubeti wa pili unasemaje eh? ubeti wa pili unasema lakuni safi sina ila, ila damu yake yes uh-huh. Ila damu yake yes. Bete tu tunasemaje? Sikati patanish bila bila damu yake hukumu inanitisha, hukumu yanitisha bila bila damu yake yeah. Hakuna hakuna kabisa, hakuna dawa ya makosa yakuni yakuni takasa ila ila damu yake Yesu. Wangapi wametakaswa na hiyo damu ya Yesu? kwa dhabihu moja inayodumu hata milele. Haleluya! naweza kusimama kwa miguu yako.