Injili ya Mungu, na jana tulikuwa na nafasi ya kuweka msingi kuhusu Biblia. Hatujaanza kujifunza Injili ya Mungu pase. <laughs> Japokuwa uliona ona wakati nachambua Biblia jana. Jana tulianza kusema ni vizuri kujua morphology ya Biblia, Biblia ikoje, Biblia imepangwaje, Biblia imeundwaje. Tukubaliana ya kwamba wanafunzi wa Yesu wenyewe hawakusoma Mathayo mpaka Ufunuo. Tulikubaliana hiyo. Si ndio? Hatusemi Mathayo mpaka Ufunuo sio maandiko. Tumesema kile ambacho wao waliita maandiko ni nini, eh? Mwanzo mpaka Malaki. In fact walioandika Mathayo mpaka Ufunuo ni nani? Wanafunzi wake: Mathayo, Marko, Luka, Yohana, wakina Paulo, Petro, mwandishi wa Ibrania, Yuda Yohana ndio walioandika sehemu hiyo nyingine ya nyaraka. Tukasema ni vizuri kujua kile walichoandika kwenye Mathayo mpaka Ufunuo walikuwa wanaelezea kutokea wapi? Eh? Walikuwa wanaelezea nini? Mwanzo mpaka Malaki. Kile ambacho inaitwa Injili ya Mungu kwenye kanisa la kwanza ilikuwa ni matokeo ya uchambuzi matokeo ya uchambuzi wa mwanzo mpaka Malaki. Na hiyo sio kitu kigumu kuelewa, labda kama unasikia mara ya kwanza ndo akili yako inashangaa. Ni vizuri kujua unaposoma Biblia, hasa unaposoma Matayo mpaka Ufunuo, ya kwamba kile ambacho wao waliita Biblia, mitume waliita Biblia, Yesu aliita Biblia, haifanani na ya kwetu. Tunakubaliana, tunakubaliana, tunakubaliana kwamba Biblia yao haikuwa hey. na vitabu vingapi? sitini na sita. Najua wengine wana, wana sabini na ngapi sijui. Kwa kweli kwa nini hizi wa, sitini na sita yenyewe naona ni kazi kuwaelezea watu, ukiongezewa na zingine kumi na mbili utasema mambo mazito sana. Namshukuru Mungu kwamba sijazisoma hizo zingine, maana baada ya kusoma hizi nimemwona Yesu na Yesu ananitosha. Nikimpata Yesu inatosha sana hata kama ningesoma viwili ningetosha sana. Mtu mmoja aliniambia, "Sasa, kwa nini hujasoma ile yenye sabini na mbili? Nikasema, Yoshua alikuwa na vitabu vingapi? Yoshua ni mtumishi wa Mungu. Yoshua yule aliyofikisha Waisraeli Kanaani, ni mtumishi wa Mungu. Alisoma vitabu vingapi? Vingapi? Vingapi? Vingapi? aliwelewa wokovu wa Bwana? Basi tulia wewe una nini mia na ishirini na uelewa wokovu wa Bwana? Wewe una nini sasa, haujaelewa? Okay, basi, Wayahudi jangwani walikuwa na vitau vingapi? Menyamaza. Waliotoka Misri walikuwa na vitau vingapi? Mnanikodolea macho kama mijusi wale. Bwana na milango Wayahudi jangwani walikuwa na vitabu vingapi? Nasikia kuna mtu anasema vitatu, yaani kitabu cha kutoka. <laughs> Kina historia ya wayahudi wakitoka wapi? Kwa hiyo hicho kitabu hawajakisoma au ausi, sio kitabu cha kutoka hakijasomwa na wayahudi waliotoka, kwa sababu kwanza kina wahusu wao wakati wanatoka kwa Wayahudi walielezewa wokovu wa Mungu kutokea wapi? Mwanzo. Kwa, unaweza ukasoma Mwanzo ukaokoka. Kwa hiyo Ibrahimu alisoma kitabu gani? <laughs> twende taratibu tu, leo ni leo. Na, naombeni mni, mnielewe ya kwamba jambo la kwanza nataka niwarudishe Wakristo wenye kufikiri. Sawa eh? Alo kufikiri, si ndiyo yeah? Usipofikiri huwezi kuelewa kitu chochote, na kitu cha kwanza napenda watu wafikiri, wafikiri wakati wanafundishwa. Kwa hiyo Ibrahimu, yeye yeah, alipataje ujumbe wa Mungu? Niliwahi kufundisha mahali, kama umesikiza audio zangu, ni kwa njia ya nini? Masimulizi. Mwandishi wa kwanza aliyeweka maandishi ya fundisho chini ni nani? Musa, kwa chini ya Musa au kabla ya Musa walikuwa wanafanyaje? Yes. Kwa sababu hata Ibrahimu alia, alifanya nini? Ibrahimu ndio aliyemfundisha nani? Isaka. Isaka akamfundisha nani? Yakobo akamfundisha nani? Watoto wake. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa. Lakini mtu wa kwanza kupata elimu ya maandishi, kuandika ni Musa akiwa Misri ndo akaanza kuandika kutoka yale ambayo ya amefu... Jana tukubaliana nani amemfundisha Musa? Eh? Baba yake. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana Yesu asifiwe! Ndio maana alipoambiwa mimi ni Mungu wa Ibrahimu, baba yako Isaka, Mungu wa Yakobo, Mungu wa... Mungu wa Isaka, Mungu wa Ibrahimu baba yako, Mungu wa Isaka, Mungu wa Yakobo, akaanza kusema nini? Unaona ile, akaanza kusujudu, akaanza kushtuka, akaanza kuogopa kwamba nimekutana na nani? Kwa anajua Mungu wa Ibrahimu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo ni Mungu wa kweli. Alijuaje? Kwa ufunuo, mama yake alishamfundisha, mama yake alifundisha kwa kutumia vitabu no, wazee. Kwa sababu ukiangalia maagizo ya Mungu yasemaje? Ibrahimu atawaambia kizazi chake na kizazi chake kitawaambia kizazi kingine, kwa namna ambapo fundisho la Mungu lilikuwa linakuwa preserved zamani, sio kwenye maandishi, bali kwa kuelezea kizazi kwenda kizazi, kabla ya watu wengi kusoma kwenye utamaduni ambao tumekuwa wengine, ni vijana hawezi kuelewa kwamba kulikuwa na wa, wakati hadithi zilikuwa zinasimuliwa, zile hadithi zilikuwa zinakaa, kwa sababu tulikuwa nasimuliwa kila siku. Mimi kuna hadithi mpaka leo sisahau, na aliyenipa hizo hadithi ni bibi Halo. na inakuwa very perfect narrated, nimefundishwa jandoni culture ya Kimasai kwa maneno, haikuandika popote lakini ukisikia morani huyu, morani yule, morani yule, morani wote wakija, wanasema kitu hiki kimoja, kwa sababu kimesemwa muda mrefu, kwa kabla ya kuandikwa kilisemwa. Wamasai bado hawataki kuandika kalcha zao, wanataka endelee kufanya nini? Kusemwa. Sasa <laughs> mimi nilikuwa nimesoma wakati niko jandoni, walikuwa waniambia umekuja na kalamu, nikamwambia sijaja na daftari. Wakakagua nyumba kama nimeweka chochote, hawakutaka iandikwe na unataka nikwambie? <laughs> Sikwambii. Bwana asifiwe, haleluya! Lakini takwambia habari za Yesu. Haleluya! Kwao ilikuwa ili kwa Kiingereza kusema, walikuwa wanatumia nini? Oral tradition, walikuwa wanatumia nini? Hadithi. Kizazi hiki kinaeleza kizazi hiki, kizazi hiki kinaeleza kizazi hiki. Ndivyo ambapo fundisho lilikuwa linaenezwa kabla ya Musa kuandika. Bwana asifiwe. Kwa imeandikwa ile iwe rahisi kupelekwa kwenye utamaduni hadi utamaduni kizazi hata kizazi. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Kwa makuhani walitakiwa wao wanajua kusoma si ndio? Kwa sababu wanaisoma sheria kwa Wayahudi. Kwa injili ya Mungu ni ya kitambo sana, mwambie mwezao, ni ya kitambo sana ya kwa hiyo tumekubaliana ya kwamba sio idadi ya vitabu inayookoa, by the way pamoja na kwamba kitabu cha Waebrania kinafundisha haki ya Mungu, kuna watu bado wanakisoma na hawaelewi haki ya Mungu. <laughs> Msemaje? pamoja na kwamba jana tumeanza kusoma Waebrania moja moja mpaka mstari wa nne, watu wengi wamesoma. Mimi mwenyewe nilisoma Waebrania zaidi ya mara tatu I can assure you ilikuwa ni zaidi ya mara tatu bila kufanya nini, kuelewa haki kwa imani. Na pale fundisho la Warumi nini, Paulo alikuwa anafundisha nini juu ya kuhesabiwa haki, tunaita doctrine of righteousness. Na kuna watu wanasoma na wapati haki. Unajua tulikuwa tunasomaje? Wewe nikwambie, nilipokuwa nasoma nilikuwa nasoma, nilikuwa nasoma kwa kunyofoa. Kuna sehemu nzito nzito unasoma hivi wote wametenda dhambi na kupungiwa na utukufu wa Mungu, unanyanyua kichwa kwa sababu nachukia dhambi. Unaona, dunia imeharibika, maana wote wametenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu. Ni dhambi ndio inaondoa utukufu wa Mungu. Mpaka alikuwa anasema vitu vya ajabu. Unaona uso wako umepauka, ni kwa sababu ya dhambi. Utukufu umeondoka, utukufu umeondoka, dhambi imeondoa utukufu watu mm. Ukienda kwenye kioo ukicheka, nasema yeah. Utukufu, nimefanya dhambi gani? <laughs> Unajua kipengele cha Biblia kinasemaje? Wanahesabiwa haki bure kwa njia ya imani iliyo katika nani? Kristo Yesu. Hicho kipengele ndugu yangu, ilikuwa haina maana kabisa. Sio kama nyinyi mlikuwa mnaona inaeleweka. Eti anahesabiwa haki bure, naona kama vile hii mnamdanganyia, unamwona kama Paulo anamsingizia Mungu na ameandika pale, wote ni kweli, wote na wote pale ni nani? Ni Wayahudi na Wayunani, maana yake mataifa na sio mataifa. Ndio maana sura ya kwanza anasemaje? Sionei haya Injili kwa sababu ni uwezo wa Mungu uletao wokovu kwa Myahudi kwanza na Myunani pia. Kwa hiyo alikuwa anawachanganya watu wake wote. Akasemaje? Kwa sababu Wayahudi wamepotea, pamoja na kwamba wana sheria. Akasema pia mataifa wamepotea hata kama hawana sheria. Kwa hiyo maana yake kinachowaleta pamoja Wayahudi na Wayunani, maana yake Waisraeli na wasio Waisraeli, makabila yote ulimwenguni, mataifa yote, ni nini, nini? ni Injili. Injili inawaleta watu wote pamoja, inawaokoa walio chini ya sheria na wale ambao hawajui sheria kabisa. Akasemaje? maana wote wametenda dhambi na kupungiwa na utukufu wa Mungu. Hawa wametenda akiwa chini ya sheria na hawa wametenda akiwa hawana nini? Sheria. Kwa nawaleta pamoja kwa hiyo neno wote pale sio wote wote. Muktadha ilikuwa ni changanya wasio na sheria na sheria. Hapa anasemaje? Ndio maana wote hao wanahesabiwa haki kwa imani. Ndugu yangu, ile ilikuwa ni kitu chepesi sana kuisema. Hamnaiwezekani. Yaani hakuna mtu anajisikia vibaya ukisema anahesabiwa ha kwa imani. Na Injili lazima watu wajisikie vibaya, ndo liko, anaelewa hivyo. Unasoma Warumi sita ishirini na ngapi pale? Ishirini na tatu, mshahara wa dhambi ni mauti. Unaweka nukta na hakuna nukta Unaona, kama vile Paulo atakiweka nukta pale, mshahara wa dhambi ni mauti. Utakufa, utakufa wewe, utapotea. Dhambi inaua, dhambi inaua, mshahara wa dhambi ni mauti. Unaona sasa, besi lazima ikaa hivyo. Yani wezi kemea dhambi kwa nini kwa sauti nyembamba? Dhambi inaua. Ah, ah. Ndo maana kuna wanawake zamani walikuwa hawahubiri injili kwa sababu hawana nini. Besi namshukuru Mungu ajili ya JFG. Unajua kwa nini Siku hizi wanawake wenye sauti nyembamba wanahubiri njili na watu wanaokoka, kwa sababu nguvu haiko kwenye ukubwa wa sauti. Nguvu iko kwenye nini? Roho anayefanya kazi pamoja na, si kwa nguvu, si kwa uwezo, bali kwa nini? Kwa Roho wasema Bwana. Kuna watu JFG hapa wana wanafunzi wengi na hawana sauti nene hmm. Wasema haleluya, mimi naitwa dada Magdalena, nimewaletea injili ah ndio maana nawambiaga watu kwenye kutoa mapepo, sio ukubwa wa sauti. Wainjilisi walitudanganyaga mwinjilisi, bwana asifiwe. Wainjilisi walitudanganyaga zamani kwamba ili wewe muinjilisi, lazima uwe na base kwanza. Na unakuta huyu dada anaongea sauti yake nyembamba, na anashawishi watu kununua bidhaa zake, ila ikifika injili labda wewe na mm, aleluya. Lakini dada huyo huyo akimkuta mtu bouncer ana mapepo, anamwambiaje? kwa jina la Yesu na kuamuru toka, na linatoka. Kinachotoa ni bezi au nini? Mamlaka mwaye. Kuona mtu anaendesha semi trailer gari kubwa drrrr, akatokea kidada fulani kimevaa nguo za polisi, kinakuja tu, jamaa na limwili lake na ligari lake linapaki pembeni. Kilicho msimamisha pale ni nini? Ni mamlaka alionayo yule dada, ambaye ni nini Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Kwa acha kuangalia sura yako na hapo mtumikia Mungu, acha kuangalia ukubwa ulionao, acha kwenda kwenye kioo, sema: unafikiri Mungu anaweza kanitumia mimi? Hapana. Hmm. Bwana asifiwe. Mungu anamtumia kila mtu mwenye roho yake, sema roho yake, sema na roho ya Mungu. Kwa hiyo shida ni hiyo, shida sio maandiko mengi. A-a, shida ni unasoma na kuona alichomaanisha mwandishi. Wote ametenda dhambi na kupongea na utukufu wa Mungu. Chini yake inasemaje? Wana, wana, wanasemaje? Hesabiwa haki bure. Mbona awanahesabiwa haki nini bure? Alafu anasemaje? Mshahara wa dhambi ni mauti. Alafu anasemaje? Bali karama ya Mungu ni uzima. Angalia hajaona hiyo karama ya Mungu tena. Karama maana yake nini? Zawadi. Ndio maana anasema the gift, zawadi. Zawadi huifanyii kazi. Zawadi ni kitu nachopewa kwa sababu ya moyo wa yule mtu. Ndio maana inaitwa karama. Ukinyambua neno karama, unajua unakuta nini ndani yake? Ukarimu, kwa ni kukirimiwa kwa hiyo uzima wa milele ni ukarimu wa Mungu, wa, wa Mungu. Si ndio? Uzima wa milele ni nini? Ni ukarimu wa Mungu, utoaji wa Mungu, tena ulio wa bure. Kwa mwanadamu anataka kufanya nini? Kupokea. Kupokea. Kwa shida ndio iko pale. Kwa jana tukasema tuangalie kwanza Biblia imekaaje. Naangalia Biblia imekaaje? Haleluya. Unaangalia Biblia ina mofoloji gani? Muundo wake. Tumeshaelewa nani amesoma nini eh? Tumeshaelewa Joshua alijifunza nini si ndio eh? Tumeshaelewa wakina Musa wakina Daudi walikuwa wanatumia vitabu gani? Vya Musa si ndio, sindio? Yeah. wakina, wakina, wakina nani? Manabii wakina Eli eh, nani unaita? Eh, wakina Isaya walikuwa wananukuu kutokea wapi? vitabu vya Musa. Kwa vitabu vile vitano vya Musa ndo msingi, ndo vitabu ambao naitwa foundational books, ndo msingi wa maandiko mengine yote. Kila nabii unayemsoma, Ezekieli, Yeremia, sijui nani wote walikuwa wanatoa fundisho lao kutoka kwa Musa. Bwana asifiwe. Ni vizuri kujua Biblia ilivyokaa kabla hajaanza kujifunza. Kwa ndio maana jana tukatumia muda wa kutosha kuangalia kila waliposema maandiko walikuwa wanatoa wapi? Kwa tukasoma kwenye Warumi moja moja mstari, Warumi moja mstari wa kwanza hadi wa nne ambayo inasemaje? Paulo mtumwa wa Mungu aliyeitwa kwa mtume ili aihubiri injili ya Mungu. Tukasema Paulo mtume alitoa fundisho lake wapi? Mwanzo mpaka Malaki. Tukakubaliana hivyo jana, ka kile ambacho anasema ile injili ambayo Mungu aliahidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu. Alikuwa anazungumzia nini mwanzo mpaka Malaki? Kwa manabii walisema kabla haijaandikwa, kwa umeandikwa ule unabii ambao ni ahadi inayohusiana na Kristo, ziliandikwa huko, ili tunaposoma tumuone, tuone mpango wa Mungu juu ya mwanadamu ambao ni injili hapo akasema, yaani habari za mwanaye anaita injili nini? Habari za mwanaye. Jana tukasema injili ni habari za mwana wa Mungu. Ukihubiri injili na umemkwepa Yesu. Sasa watu wengi nisikilize vizuri, watu wengi wanafikiri injili ni kuhubiri habari za dhambi. Nasema tena, watu wengi wanafikiri injili ni kuhubiri habari za dhambi injili sio kuhubiri nguvu ya dhambi injili ni kuhubiri nguvu ya mwokozi ndo maana sionee haya injili paulo anasema kwenye hii warumi rumi moja mstari wa kumi na sita sionee haya injili kwa sababu ni uweza wa mungu kuleta wokovu na huo wokovu ni kutoka kwenye dhambi kwa hiyo ikiwa ugonjwa umetokea tanzania na dawa imepatikana hatuzunguki kuutangaza ugonjwa haleluya Tunazunguka kuambia watu dawa imepatikana. Ugonjwa unapotokea, dawa ndio hii hii, ndio namna ya kutumia dawa hizo. Ndo habari njema. Habari njema haiwezi kuwa mtakufa. Habari njema ni kwamba dawa imepatikana. Mwambie mwenzako dawa imepatikana. Kwao tunatakiwa tuhubiri nini? Dawa ya dhambi ambayo ni nani? Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Sema injili ya mwanaye, injili ya mwana wa Mungu. Paulo anaita injili yangu, injili yangu niliowaubiri, injili niliyowaubiri kwa mataifa ndo ile ile niliohubiri kwa Wayahudi. Ndo maana akasema kwa Myahudi kwanza na Muyunani pia, injili ile ile moja. Ndio maana inabidi uondoe kiu ya kutaka kuhubiri mambo mbalimbali kwa watu mbalimbali <laughs> kwa sababu hiyo kiu si haitoki kwa Mungu. Kama kila unayemwona unafikiri unajua matatizo yake, kwa unaanza kuhubiri matatizo yake. Haleluya. Paulo alituambia jana, nilipokuja kwenu wa Korinto nilifanya nini? sikutaka kujua habari zenu zaidi ya kuwahubiri nini? Habari za Yesu Kristo, naye amesulubiwa. Jana tukasoma pia kwenye Matendo ya Mitume ishirini na sita Paulo alipokuwa amesema, kuanzia mstari wa kumi na nne tusome mpaka ishirini na tatu pale akasema, kwa kuwa nimepata msaada kutoka kwa Mungu, mstari wa ishirini na mbili akasema sisemi neno maana yake kujizuia ndo kazi ya kwanza ya mhubiri wa Injili. Sisemi neno maana yake sihubiri kila kitu kama Injili. Sisemi neno ila yale ambayo Musa na manabii walihubiri. Unakumbuka akasema ni nini? Walisema yatakuwa kwamba Kristo atateswa na siku ya tatu atafufuka, na katika kufufuka kwake atafanya nini? atatupatia au atatueleza habari za nuru au atatufungua kutoka kwenye giza. Ufufuo wake, ufufuo wake kwa kusema sisemi neno kwa kila kinachoitwa Injili lazima itokee kwenye kufa na kufufuka kwake. Kwa Wakorinto wa kwanza kumi na tano tulisoma pia, Wakorinto wa kwanza kumi na tano tulisoma, Paulo anapozungumza Injili aliyopokea anasema kwa mstari wa tatu, kwa maana naliwatolea mimi kwanza yale niliyopokea mwenyewe, nasemaje? Ya kwamba Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo maandiko. Mstari wa nne, na ya kwamba alifufuka siku ya tatu kama yanenavyo maandiko. Mstari wa kumi na saba anaeleza kwa nini ufufu wake ni muhimu na sio kufa kwake tu. Alikufa kwa ajili ya dhambi zetu na akafufuka, lengo lake likiwa nini? akasema kwenye mstari wa 17 wa Korinto wa kwanza 15 mstari wa 17 saba, akasemaje? Kama Kristo hakufufuka, imani yenu ni bure. Mgalimo katika nini? Dhambi zenu. Kwa hiyo ushahidi na uhakika wa ondoleo la dhambi unapatikana wapi? Kwenye ufufuo wa Yesu Kristo. Ndio maana kwenye Warumi 4:25 anasema alitolewa kwa sababu ya makosa yetu alitolewa kwa sababu ya makosa yetu. Neno kutolewa pale, maana yake ni kufa, kufanyika dhabihu, toleo kwa ajili ya dhambi. Alitolewa kwa sababu ya makosa yetu, akasemaje? Na kufufuliwa ili tupate kuhesabiwa haki. Na kufufuliwa, neno kuhesabiwa haki maana yake nini? Kutokuwa na hatia. Neno la Kigiriki dikaio, maana yake nini? Kumuita mtu innocent, asiye na hatia ndio maana kwenye Warumi nane mstari wa kwanza anasemaje? Sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo Yesu. Hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio wapi? Kwa swali ni uko wapi? Katika Kristo Yesu! Aleluya! Anasema kwa sababu sheria ya Roho wa uzima imeniweka mbali na sheria ya dhambi na mauti. Mwambie mwenzako, mimi sina hukumu. Niko ndani ya Yesu. Mwambie mimi sina hukumu. Niko ndani ya Yesu. Mwambie wewe uko ndani ya nani? Mwambie nijibu wewe uko ndani ya nani? Kwa sababu ndani ya Yesu hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio huko. Na bwana mtu mmoja zamani alimba, Niko ndani ya Yesu na burudika niko ndani ya Yesu na burudika kama una burudani huko nje wa, nafikiri mwandishi wa Zaburi i alisema, onjeni muone ya kwamba Bwana ni wewe. Ukionja kakuta chungu, sio Bwana, umeonja kitu kingine. Haleluya! Unajua Daudi alikuwa na ufahamu wa Injili kiasi kwamba maneno yake watu walikuwa waelewe. <laughs> Tunaimbaga tu nalifurahia walivyoniambia twende. Yeye ye alikuwa anafurahia kweli, kwa sababu ni rafiki wa Mungu. Wengine tu wakisikia hapa, uwepo wa Mungu uko hapa, wanakumbuka zambi zao zote, wanaanza kulia. Tunajua nafurahia uwepo wa Mungu, kumbe wamekumbuka walifanya nini shule ya msingi mwaka elfu mbili na moja na elfu moja na tisini na mbili. Najua ulewe shule ya msingi ya sabili ya wako wengi. <laughs> Zaidi ya watu wachache wengine hapa ni elfu mbili na saba walikuwa shule ya msingi. Bwana asifiwe tayari, kwa sababu uwepo wa Mungu unatisha, na Mungu ni baba yako, unamfananisha Mungu na baba yako ambao wakija wote mnaingia kuvunguni. Aleluya, aleluya, aleluya, aleluya yeah. Katika uwepo wake kunatakiwa kuwa na raha So, I feel the presence of God, watu wanaanza kufurahi na kushangilia. Sasa nenda sehemu nyingine, anasema nahisi kuna uwepo wa Mungu hapa, watu wanaanza kugaragara chini. Mungu, tabia yako <laughs> jichanganye, tuseme nasikia uwepo wa Mungu uko hapa, ujaona mchozi huo, watu wanatoa machozi manene kama mtongare. Nalo shida ni nini? They don't know God. They are afraid, wanamwogopa Mungu badala ya kumuheshimu. Unajua kwa nini tunamheshimu Mungu? Ni kwa sababu hatuhesabikwa na hatia, hiyo ndio heshima tunayompa. Zaburi ya mia moja na tatu mstari wa tatu na nane anasemaje? Kama wewe Bwana ungehesabu maovu, ni nani angesimama hapo? Asemaje? lakini kwako kuna msamaha, ili wewe uogopwe ni hofu gani unakuwa nayo juu ya mtu anayekusamea sana ambaye kuhesabima hatia unajua maana yake nini neno hofu pale sio hofu ya hatari mm -mm. ni ibada ni kicho ndio maana kiingereza natumia asema lakini kwako kuna forgiveness that you may be revered unajua reverence ni kumpa mtu heshima kwa sababu ya ukuu wake Yes, unajua kusamehe ni huku? Yeah, unajua kusamehe inahitaji nguvu unajua. Yeah, watu wengi hawasamei. Yeah, kwa sababu inahitaji nini? Uungu kusamehe inahitaji roho ya Mungu kusamehe. Ndio maana wa Masai wana msemo wakishindwa kusamehe na kwamba pita juu ni pite chini, Ime ngai maima kopo. Eh. Maana yake tusionane na Wakristo walikuwa wanaambiana ya maneno tusionane, <laughs> tusionane. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, wakati Biblia inasema adui yako akiwa na njaa, mlishe. Waswahili wanasema adui mwombee njaa, sio ili umlishe, ili afe na njaa. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. kwa ufahamu sahihi unapatikana kwa kusoma Biblia kwa utulivu, hatua kwa hatua. kujana tukaona ya kwamba Paulo, Paulo, Paulo mtumwa wa Yesu Kristo aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa aihubiri injili ya Mungu. Kila nikisoma hii habari, kuona tu neno Paulo anahubiri habari njema, inanifundisha kitu ya kwamba kila mtu anaweza kuwa muhubiria Injili. Paulo jomojo, Paulo alikuwa ni mtu mbaya sana, kwa maana ya vitendo alivyovifanya Paulo. Unamjua Paulo? Ndio Sauli. Unajua aliyesimamia kuwawa kwa Stefano? Ni Sauli. Si ndio, eh? Ambao ndio Paulo, si ndio? Okay. Unajua aliyesababisha sababisha kanisa litawanywe li Yerusalemu? Ni Paulo. Unajua Yesu alimtokea akiwa anaenda kufanya nini? Ufanye uharibifu Paulo ambaye ndiye Sauli. Kila mara nikimwona Paulo anajiita mtume aliyetengwa kuhubiri injili ya Mungu, inanionyesha wazi ya kwamba kila mtu ana uwezo wa kuhubiri injili, kama Paulo aligeuka kama mhubiri wa injili. Kila wanajua, kuna watu wengine wanahisi wana Mungu hawezi kuwasamehe sababu amefanya makosa makubwa sana. Sasa nilikuwa mchawi, nimeua watoto wengi sana Sidhani kama Mungu anaweza kunisamehe. Udhani kwenye kwenye umetoa kwenye Biblia gani, ya kwamba mimi sidhani kama Mungu anaweza kunisamehe. Anaweza kunisamehe. Haleluya, haleluya haleluya! Lakini kwako kuna nini? Msamaha Paulo <laughs> ijapokuwa Mungu alikwisha kumsamehe, hata mitume walikuwa wanapata shida kuambatana naye. Unajua, Anania anaona maono na anabishana kwenye maono, anasema ha, ni kama anamwambia Yesu, we umjui Paulo wewe we. <laughs> mi namjua yule Kasa, no no, no, no. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe koo. Anayehubiri injili ya Mungu ni nani? Mwanadamu ametajwa Paulo, kitendo cha kumwona tu Paulo kama mhubiri ya Injili Inakuambia kila mtu hapa anaweza kumtumikia Mungu. Haleluya. Haleluya. Sema na uwezo wa kumtumikia Mungu. Na uwezo wa kumtumikia Mungu. Na uwezo wa kumtumikia Mungu. Na uwezo wa kumtumikia Mungu. Na uwezo wa kumtumikia Mungu. Nataka useme kwa sauti, na uwezo wa kumtumikia Mungu. Kwa sababu nina roho wake ndani yangu. Amen. Kwa anasema Paulo, mtumwa wa Kristo Yesu aliyeitwa kwa mtume na kutengwa hubiri njili ya Mungu, ambao Mungu amekwisha kuiahidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu, yaani habari za nani? Za mwanaye aliyezaliwa katika ukoo wa Daudi kwa jinsi ya mwili, na kudhihirishwa kwa uweza wa Mungu kwa jinsi ya Roho ya utakatifu kwa ufufuo wa wafu, Yesu nani? Kristo Bwana wetu. Injili ya Mungu ni habari za mwanaye aliyeteswa kwa ajili ya dhambi zetu, akafuka siku ya tatu. Tunajua ya kwamba kabla ya kuteswa, kufa na kufufuka, cha kwanza alizaliwa, na injili haiwezi kuwa kamili mpaka ujue kwa nini alizaliwa. Kwa sababu hata kuzaliwa kwake manabii walitabiri, manabii walitabiri. Sehemu rahisi ya kuona ni Isaya 7:14 lakini tutapita Isaya saba na Isaya tisa sita kwa unaona, alizaliwa katika ukoo alizaliwa wapi? Twende kuangalia taarifa ambayo malaika alitoa kwa Yusufu Mathayo moja ishirini hadi 21 Mathayo 1:20, moja ishirini hadi 21. Nataka uende Mathayo moja ishirini hadi 21, alafu na vitu vivile nataka tujifunze asubuhi hii Mathayo moja ishirini hadi ishirini na moja. Haleluya! Ninafurahi nikiona kila mtu anaandika bila ya kuniangalia uso wangu. Ninafurahi sana kiona kila mtu akiandika mefika Mathayo moja ishirini ninasemaje? Basi tusome wote basi. Alipokuwa akifikiri hayo, tazama, malaika wa Bwana alimtokea katika nini? Ndoto, akifanya nini? Akisema, Yusufu mwana wa Daudi, usihofu kumchukua Mariamu mkeo maana mimba yake ni kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. Ishirini na moja. Naye atamzaa atazaa mwana ehe, nao itamwita jina lake Yesu ehe, maana yeye ndiye atakaye waokoa watu wake na dhambi zao. Yusufu alikuwa ameanza kupanga kumwacha Mariamu kwa sababu aligundua ni mjamzito. Na katika kupanga wake kumwacha, wakati anatafakari hayo, malaika akazungumza naye katika ndoto. Jambo ambayo nataka niona, malaika ameeleza mission, ameeleza kusudi la Yesu kuja ulimwenguni. Naye atazaa mwana nawe utamwita jina lake nani? Yesu. Malaika pale ameta... tumepewa tafsiri alichokusema malaika, Yesu maana yake nini? Kwa hakupewa jina ili kujaza sehemu ya majina. Ile jina lake limebeba nini? Kusudi. Ndiye atakayewaokoa watu wake na dhambi zao. Kama ingekuwa ni Biblia yangu ningepigia mstari maneno haya mawili atakayewaokoa, alafu na dhambi, kwa sababu Wakristo wengi hawaelewi misheni ya kwanza ya Yesu kuja ulimwenguni. Haleluya, haleluya! Misheni ya kuja kwa Yesu ni kuokoa kama ni mwokozi, swali la kwanza, tatizo lilikuwa lipi? Umeelewa? Umeelewa eh? Ukishajua tatizo lilikuwa lipi, kila mara ukitaja neno mwokozi unahusisha na nini tatizo? Mwambie mwenzako, Yesu amekuja kutuokoa kwenye nini? Ko, malaika mwenyewe ameshatuonyesha aitwe Yesu, neno pale kwa Kiebrania ni Yeshua, maana yake Yehova ni wokovu wangu. Ningekuamini ningeandika hiyo Yeshua. Kiingereza ndo wanamuita Jesus, Kiswahili tunamwita Yesu, lakini maana ya kumwita Yesu imebeba kusudi la kuja kwake, kusudi la kuja kwake. Naomba neno kusudi uandike kwa herufi kubwa. Maana ya jina Yesu ni kusudi la kuja kwake. Nini? kwa kuwaokoa watu na dhambi zao. Kwa hiyo, kwa hiyo, kwa tukubaliane hapa, Yesu ni mwokozi. Zamani sikuwa nina kumbuka nyimbo wakati na ubiri <laughs> Yesu ni mwokozi wangu nami ninaimba imba imba imba imba imba imba imba, imba, imba. Wengine wamepewa kuimba tu kwenye wokovu <laughs> Yesu ni mwokozi wangu. Okay okay okay okay, amekuokoa kwenye nini? siko sawa eh? Yeah. kwa swali ni asante, ni wokovu kutoka kwenye nini? Andika dhambi Andika kwanza, alafu nikupe kazi ya kufanya. kwa uokovu ndo kazi ya Yesu. tatizo ni nini? Dhambi. Haleluya. kwa hiyo Mkristo anaposema nimeokoka anamaanisha nini? Muulize jirani yako, unaposema nimeokoka huwa anamaanisha nini? Mbona mnaogopana? Kwa mfano watu watatu mbele hapa, naona hata hakuangaliana, wanaogopana. Muulize, wewe unaposema nimeokoka huwa unamaanisha nini? Mbona hamumulizi? Baba hapo, mwambie nijibu. Ah. Okay. Umesikia hiyo, kwa unaposema nimeokoka unamaanisha nini? Zamani, ngoja nianze na stori. Zamani zamani, nijitia kerehesha kusema nimeokoka, nikakutana na watu waliookoka kuliko mimi, na walinikuta nanena kwa lugha, wakaniuliza unasali wapi? kwani ina uhusiano Nikawatajia kasema hapo, mm, hujaokoka hapo umeongoka. Nikasema tofauti yake ni nini? ukitaka uokoke hamia kwetu. Kumbe kuokoka ni kuama nini? Dhehebu. <laughs> Umeelewa? Ndomaana unasali kanisa la wokovu. Umewahi kuambiwa hicho kitu? Unasali kanisa la wokovu, kanisa la nini? Wokovu maana yake wokovu unapatikana wapi? Kwa kuingia kwenye kanisa fulani, halo? Kwa hiyo ukiingia kwenye kanisa fulani ndo umeokoka. Jamani, wa sisi tuliookoka, sisi tuliookoka. Wokovu sio usisi, wokovu ni mtu mimi. Na kuokoka maana yake nini? Mona kazi ya Yesu kuokoa watu katika dhambi zao, ok. Kwa nikaanza kuteswa baada ya kusema nimeokoka. Kumbe waliambiana watu wa aina ile, yule amesema ameokoka. Alafu mimi, mimi kwenye hilo kanisa ambalo nilikuwepo, nilikuwa nafanya na uinjilisti. Sitasahau incidents mbili mbili ambao nilienda kufanya injilisti. Sehemu ya kwanza nilienda kufanya injilisti, nilienda kwenye baa. Unajua kireere kile cha kuokoka ni kizuri sana baada ya kujua Moyoni mwangu ninaye Yesu. Cha kwanza nilienda kwenye baa. Nikakuta walevi pale. Nikapanda juu ya meza kwenye baa ya watu. Juu ya meza. Mwenye baa hakuongea kitu. Alipigwa bumbuazi tu, hiki jana ana shida gani? Na alikuwa ilikuwa form 4 hizo. Na nikiwa form 4 nilikuwa na kaumbo kadogo. Eh? Kwani ka, nilikuwa nilikuwa kilobaiti mbili hivi. Ukiona ukiniona kwenye upepo naambia, I say weka mawe mfukoni eh? Nikiwa nikivaa t-shirt kiasi gani? Kwa nikapanda pale, nikaanza kuwaambia wale watu mambo ambayo Yesu alifanya, alafu nikawaita mbele walevi, waja nanuka pombe. Mmoja alikuja analia, nikajisikia vibaya, nikaenda kumkombatia, nilipakwa pombe wale machozi aliyochanganya na pombe maana mlevi ana, analia analia, huku mdomo uko wazi, mdomo mate anatoka na machozi, afanye nini? Anatoka kwa mawe, machozi jumlisha na mate, mambo mchanganyiko kwao. Nikawa naomba ni naye pale, yule mlevi. Kumbe zikaenea bwana, kumbe kuna kijana ameanza kuvuruga watu hapo, na sikuwa morani na wale walevi walikuwa wa mamorani, watu walionizidi nini, umri mimi nilikuwa laioni ngayoni tu Kesho nikapita nikakuta mamorani wamekaa nje, kile kierere changu. Nikasema dili hika hapa, we sime zilichomolewa. Unajua kukimbia wewe, sio kila sehemu nasema toka jina la Yesu, sehemu zingine muulize Paulo alitumbukiza kwenye kikapu akashushwa. Mimi pale sio kikapu, ni mbio. Nilikuwa natembea mpaka nahisi miguu inagonga hapa Nilienda nikakuta sehemu, kuna kona kali ya kukata, alafu ntakiwa nikate hiyo kona, alafu kuna mwiba uko juu hivi, na nilikuwa mdogo. Unajua nilifanya nini? Sikukata kona, nilienda juu ya mwiba, nikasikia, bahati yako <laughs> nilinyosha pii! tokea upande wa pili. Bahati yako, wao hawawezi kuruka, kwa sababu wao ndo wananikimbiza mimi, ndo nakimbizwa. Wajua unapokimbia asemaje? Usijisifu kwamba una mbio msifu <laughs> nika kimbia, nika ruka mbio msifu, ndio kukimbiza, nikakimbia nikaruka shap, ndio unajua. Hey, nilikuwa sijui vitu vingi, lakini nikaenda mtoni, niliomba. Sio, sijaenda kulia, kwani walitaka kuniua? a uh a -uh, niliomba kuhubiri elfu mbili na nne. Bwana asifiwe! Lakini baada ya kuanza kuhubiri mtaani, watu wakawa nazunguka yule kijana anajifanya ameokoka. Wajua kwa nini hayuko dhehebu fulani? Nafikiri mpaka hapo unaona kwamba wokovu sio dhehebu, wokovu ni kuokolewa kwenye hatari. Inaitwa nini? Dhambi. Kwa hiyo nikisema nimeokoka, nikisema sina dhambi, ni sawa ni sawa. Asema kuna mtu anasikia, usijihesabie haki, usijihesabie haki. Shida yako ni kwamba humwamini kwamba Yesu amechukua dhambi zako. Na wataimba yote alimaliza, alimaliza yote alimaliza pale Kalivari. Amemaliza nini? Anachokiwaza alimaliza, hata ajui. Wokovu tumeupata tume, tume. Haya, alikufa kwa ajili ya dhambi zako, unaamini kwamba amechukua dhambi zako. Maombi ya usiku, baada ya kuimba hiyo alimaliza kwenye praise, wakiingia kwenye maombi, Bwana Yesu, mimi ni mwenye dhambi. Alimaliza nini? mwamizako alimaliza nini? Eti jamani, kilichomleta ni nini? Alikuja kwa sababu watu wa Kristo wana kisukari? Nimesema aponyi kisukari? Hapana, lakini ndicho kicho kumleta. in fact, kabla Yesu kufa, Mungu alikuwa aponyi magonjwa eh? Naomba niulize swali, Mungu alikuwa aponyi magonjwa okay? Okay. Mungu alikuwa saidi watu, lakini ilipofika swala la dhambi, alichukua mwili, kwa sababu dhambi iko nini? serious Kumbuka, mshahara wa dhambi ni nini? sio sio machozi. Angewaambia tu lieni jamani, unapoendelea kulia dhambi zako zinaondolewa. Mi nawaambiaga watu ukimaliza kulia, mwamini Bwana Yesu, kwa sababu kilio chako hakiondoi nini? Dhambi mwamini zako, kilio chako hakiondoi dhambi. Umelia sana, lakini hazikutoka, zimekuganda mpaka ulipomwamini nani? Yesu! Haleluya, haleluya! Akasemaje? ma ataitwa jina lake Yesu, Yeshua, maana ndiye atakayewaokoa watu wake na dhambi zao. Kwa hiyo Yusufu alielewa ya kwamba nani, Mariamu amembeba Mwokozi, mokozi wa kuokoa watu kwenye nini, dhambi zao. Kwa Injili inafundisha wokovu kutoka kwenye nini dhambi. Sasa huwa kuna mwaka nilicheka sana nilicheka nini? Ngoja nikwambie nilicheka nini. Na mimi. Niliangalia video moja askari yule, uh, mtu kama alikuwa askari, alikuwa amelewa akawa naambiwa aseme maneno anasema sema, e, Bwana Yesu e, Bwana Yesu mimi ni mwenye dhambi mimi ni mwenye dhambi akaambiwa kuanzia leo kuanzia leo <laughs> Naacha asemaje, naacha kuvuta bangi. Akasema siachi, mimi ni mwanajeshi, nitapunguza tu kidogo. Hivyo walevyo, na ujasiri jamani, yuko kwenye mkutano wa Injili pale mbele, akasema siachi, nitapunguza tu. Okay, hivi ahadi ya wokovu Una, unaenda kwa Yesu baada ya kuacha dhambi au unaenda akusaidie kwenye hizo dhambi? Kipi kinaanza? Labda hujaelewa hiyo. Kwa habari ya dhambi, Yesu ni daktari. Si ndio? Kwa kama yeye ni daktari, watu wanaenda baada ya kuacha dhambi au wanaenda na dhambi zao? Kwa tunatakiwa tuambie wenye dhambi waache dhambi waje kwa Yesu au tunatapia wa, tuwaambie waje kwa Yesu na dhambi zao <coughs> unamwambia mtu aoge ndo aende bafuni? Auna, au, au unamwambia njoo bafuni uoge? Au unamwambia angalia, mwa kusikia watu wasema jitakase kabla ya kwenda mbele za Mungu. Unaenda mbele za Mungu baada ya kutakaswa au unaenda ya kutakasa? Nani anayetakasa ni wewe au yeye? ni nani aliye mtakatifu? ni mtakatifu mwenye uwezo wa kufanya nini? Okay. utakatifu unawezekana. Hujaelewa? Nitakuelewesha huko mbele. Okay. Mgonjwa anaambiwa pona kwanza ndo uje kwa daktari, au kuugua kwake ndo kigezo cha kwenda kwa daktari? Nijibuni jamani, kuugua kwake ndo kigezo cha kwenda kwa nani? kwa nikienda kuwahubiria wenye dhambi habari njema nawaambieje, eh? Waje kwa Yesu, wapokee ondoleo la dhambi. Niko sawa, niko sawa, niko sawa, niko sawa. Kwa nini wanakuja kwa Yesu? Kwa sababu wana mzigo. Mzigo unaitwa nini? Dhambi. Kwa kuhubiri injili ni rahisi sana, lazima ujue tatizo Shida ni kwamba tukienda kuhubiri injili tunasema mambo mengi ambayo hayakumfanya afe. Umeelewa maana yake? Umeelewa maana yake? Okay, naomba niulize kwa habari ya dhambi, kwa habari ya dhambi, kwa habari ya dhambi kuna mtu ana njia ya kupata isipokuwa msamaha wa dhambi au ondoleo ya dhambi isipokuwa kwa njia ya Yesu eh? Okay. Kwa nikienda kwa tajiri tajiri anaweza kuwa na dhambi, nikienda kwa maskini, maskini anaweza kuwa na dhambi, nikienda kwa mzungu, mzungu anaweza kuwa na dhambi, kwa Mwafrika, kwa, kwa Mchaga, kwa Mmasai, kwa wadogo, kwa wakubwa, kwa jamaa zote za ulimwengu. Kwa hiyo, injili ni ile moja tu, wokovu kutoka kwenye dhambi. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? ko kwa... nini mwana amekuja katika ulimwengu ni kwa sababu ulimwenguni kulikuwa na tatizo. Tatizo hilo linaitwa nini? Dhambi. Kwa lengo la Yesu kuzaliwa, lengo lake alipozaliwa lilikuwa limetambulishwa na jina alilopewa, Yesu, Bwana Yeshua, Yehova ni wokovu wangu. Ina make sense? Naeleweka? Malimezako? Umeelewa hata hiyo Kasemaje? Kwa hiyo nikimkuta mtu mstaarabu darasani na mimi ni mwanafunzi nasoma la tatu B, namwambiaje mwanafunzi mwenzangu ili aokoke? Namwambia kwanza acha kudokoa nyama nyumbani, namwambia kwanza acha kuiba vitu. E, nani nifanye zile za zenye mapembe hivi eh? kwenye boksi lile bofa eh? Bikari, namwambia acha kuiba bikari. okay. kwa kama nisikizeni vizuri, nawapa dawa ya kweli ya tabia mbaya. Dawa ya tabia mbaya sio kuacha tabia mbaya. Dawa ya tabia mbaya ni kumpokea Yesu ko kama kuna mwanafunzi mwizi darasani kwenu matakiwa ufanye nini? mubile njili Mubie njili maana yake nini? mwamini Bwana Yesu. Akimwamini Bwana Yesu anapokea nini? wa wa ye wizi, Roho wa Mungu ndani yake. Msaada wa yeye kuacha wizi ni nini? huyo Roho wa Mungu ndani yake. tuko sawa? ko Yesu anaingia ndani yake kwa roho kumsaidia kuwa na mwenendo mpya. Kwa haianzi na mwenendo, inaanza na nini? Imani, apoke roho, aanze kuwa kiumbe kipya kwanza, ili wawe na mwenendo mpya. Watu wengi wanataka wawe na mwenendo mpya ili wawe kiumbe kipya. mm -mm, mm -mm, mm -mm. Yesu alisemaje? ufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake yatakuwa mazuri. Naomba tu, tujiulize, unaanza kugeuza matunda au aina ya mti? Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana Yesu asifiwe! Bwana Yesu asifiwe! Sasa ngoja niwasaidie kuna uh, mimi nimehudhuria sana semina za maombi miaka fulani ya nyuma. Wajua, mimi ilikuwa sielewi, wakina mama wanakutana, waliookoka kuomba juu ya waume zao wenye tabia mbalimbali wabadilishe tabia <laughs> asema mume wangu ni mlevi, afu ninaondoa ulevi ndani yake, ni sawa na kusema parachichi za embe. Unatakiwa umwombee nini? Yule mtu apokee nini? Injili. Amwamini nani? Yesu Kristo maana yake unamwombea kitu ukuaji wa kiroho kitu kilichokufa, sababu rohoni mwake he's walking dead, anatembea lakini ndani ya roho yake hana roho wa Mungu. Kwa cha kwanza ambacho Mungu anabadilisha katika ulimwengu huu ni kubadilisha kile kilichoko ndani, ambayo ni matokeo ya dhambi. Anaondoa mauti na kuweka uzima wake, ambayo ni roho wake. Ndo maana niwaambie siku moja, na nasema tena hapa, shida ya ulimwengu sio tabia mbaya, shida ya ulimwengu ni kukosa roho wa Mungu ndani. Ndo maana dawa ya ulimwengu haiwezi kuwa siasa. Wanasiasa watajitahidi, lakini hawataweza. Dawa ya ulimwengu haiwezi kuwa mahakama. <laughs> Dawa ya ulimwengu haiwezi kuwa polisi na magereza. Dawa ni nini? Injili ya Yesu Kristo. Haleluya. Kwa sababu Injili ya Yesu Kristo inaingia kwanza ndani ya mtu, inampa roho wa Mungu ndani yake, inaanza kupangilia mtu huyu kutokea wapi? Ndani kabla matendo yake hajafanya nini? Hajabadilika. Anabadilisha kwanza nini? Asili ile iliyokufa inahuishwa. Bwana asifiwe. Anapokea roho wa Mungu kwanza ndani yake. Ndio maana ndugu zangu tunahubiri nini? Injili. Injili inaweza ikafanya ikawa na matokeo kuliko siasa eh? inaweza kuwa na matokeo kuliko pingu za polisi eh? Kilichombadilisha Sauli ni nini? Injili. Yule aliyekuwa naua wanafunzi wa Yesu sasa hivi anauawa kwa ajili ya Yesu. Mambo yamegeuka upande wa pili. Angalia Paulo, alisimamia mauaji ya wanafunzi lakini sasa yuko tayari kufa kwa ajili ya Yesu. Nini kimebadilika? In fact, unagundua Paulo, mbali na kwamba alikuwa mtu mbaya, hata alipoteswa hakuwahi kuona kinyongo. Halo, kwa kusoma kwako Biblia, umewahi kuona Paulo akilaani waliomtesa? Umewahi kuona? umewahi kuona? Unajua alikuwa anaombea kitu kimoja tu, ujasiri na usemi, kuepushwa na watu wabaya. Hakuna sehemu anasema ninatuma moto, unguza Mafarisayo, unguza makuhani, unguza. Hakuna sehemu yoyote aliomba maombi hayo. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Aliomba nini? Waokolewe na watu wabaya In fact, wesomo kwenye matendo ya Mitume, walipoanza kuhubiri injili walianza kuteswa, wakaanza kuomba. Walipoomba, unajua hata wale makuhani waliitii imani. Maana yake makuhani pia walifanya nini? Waliokoka. Angewa, angewaitia moto. Aya, nikwambie kitu, we unafikiri kilichombadilisha Sauli ni nini? Tunakubaliana kwamba alisimamia uuaji wa Stefano. Wangapi wanaelewa hiyo? okay. maneno ya mwisho ya Stefano yalikuwaje? Wajia, kuna maneno ukisikia, ndo maana uwe makini na maneno naosema wakati wa uchungu, sababu unaweza ukaacha kusema neno la Mungu. okay. wakati anapigwa mawe stefano alisemaje? Baba wasamehe, usihesabie dhambi hii, na mtu anakufa. Naomba niulize, kulikuwa na uchungu ndani ya Stefano? Hapana, halo usiwahesabie dhambi hii. Angalia haya maneno, ni mazito sana. We kama ungekuwa Sauli, unacheki mtu anapigwa mawe alafu anatangaza msamaha. Hii inawezekana tu kwa roho wa Mungu. Mtu wa mwilini hawezi kusema maneno haya ko kama wewe ni Sauli, yale maneno yatakuchoma, kwa sababu msamaha unachoma moyo pale ambapo mtu alitegemea mtu asema hakika, mmenipiga jiwe, ninatangaza ya kwamba laana zitapiga familia zenu. Inaonekana hapo ndo umefanya nini, laana zitapiga familia zenu mnanipiga mimi jiwe kwa kadi, ilivyotua kwenye kichwa changu itatua kwa watoto wako. Hapo ndo inaonekana unafanya nini, ya jambo sahihi kibinadamu, kiulimwengu, lakini asemaje? Usihesabie dhambi hii. Injili inabalisha moyo wa mtu, mahali ambapo alitakiwa kuona uchungu anasamehe. Nikwambie kitu kichotokea. Wewe unafikiri Stefano amejifunza wapi hiyo? Lazima ujue tunajifunza wapi tabia zetu. Stefano alijifunza wapi hiyo? Kwa Yesu, alipokuwa msalabani alisemaje? Baba, uwasamehe, maana hawajui walitendalo. Aliona mtu juu ya mti akisamehe. Ninakwambia hivi, maombi ya mauaji hayakuae kutoka kwenye moyo wa Kristo. Wakristo wakipingwa, wa hawalaani. Biblia anasemaje? Barikini wala msilaani. Hiyo ndio biblia nayesoma. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Ndomaana mkristo wa kweli hategemei hata mtu yeyote apatwe na baya, hata aliye mbaya. Nimesemaje? hategemei Hatarajii, naongea neno la Mungu hapa, hatarajii mtu yeyote apatwe na baya, hata mbaya. In fact, mkristo wa kweli anataka wabaya waokolewe. Maombi ya kuwa wachawi sio ya kibiblia, lakini ili wachawi waokolewe, kama ndicho unachokiomba, unaomba sasa. Neno la Mungu. Mtu mmoja aliniambia, hajakupata, hujui mpaka ya kupate, ndio nijue kwa neno la Mungu. Linakuwa ni experience ya maisha yako. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Injili ya mwana wa Mungu inatoa ondoleo la dhambi. Ikiwa Mungu akuhesabii hatia, ujifunze kutohesabia wengine pia nini hatia, actually utake wengine waokolewe kama walivyookolewa. Hiyo ndo kitu inapatikana ndani ya Yesu Kristo pekee. Hakuna dini yoyote duniani inaohubiri msamaha wa bure kama Yesu Kristo. Aleluya, aleluya! Kila kitu ni malipizi, ufanya upate ukosee, ukosewe. Ndo maana ta nyimbo zingine za wakristo zinachekesha. Ombea adui yako aishi siku nyingi ili unavobarikiwa ajione kwa macho. Amna haja kabisa afe kabla ajaona baraka ambazo Mungu ameweka mbele yako. Kwa maana yake unaomba kwamba Mungu akufanikishe amkomoe XOY. Pole sana, Mungu hajatoka kijijini kwenu. Unaomba kwa sababu tumetofautiana, unaomba Mungu anitunze nibaki ulimwenguni. Na unafikiri ananisubirisha mimi nimekwama, wewe uendelee, ili ukitoka nikuone niseme akia nani? Oh, bro umetoka sana. hmm. Afu ghafla yule unayemwombea aishi siku nyingi, ili ukifanikiwa ajionee kwa macho, anafanikiwa kuliko wewe, alafu nani ajionee kwa macho hapo. Kuna nyimbo zingine zina inspire uchungu, uchungu zinahamasisha uchungu. Kwa sababu gani? mtu ambaye unamwona, unamtarajia asiendelee, ili baadaye umringishie, alafu akatoboa. Unaenda ofisini ukitegemea, yaani, nikipata hii kazi, nikipata hii kazi nitamringishia nanii, bradha nanii eh? weka tu mtu pale. Angalia, unasema nikipata hii kazi nitamringishia mtu fulani. Alafu ngoja nikuambie kile kinachotokea. Unaenda ile ofisi kuomba kazi. Yeye ndo CEO. Unamkuta yule ambaye ulikuwa unamuombea siku nyingi ili ukifanikiwa ajionee kwa macho. Unakuta yeye kwenye panel ya interview. Umetaje pale? Kwa Kiswahili. <laughs> Wale wanaokuhoji ili wakupe kazi. Yeye ndoo mkubwa pale, anasema eh, anasema Mungu, kama kazi yenyewe ndo hii, sitaki ufe njaa <laughs> Hapo Mungu anakuondoa kiburi, kachukue kazi, acha ujinga wa mashindano. Haleluya, umeona kachotokea? Kwa sababu gani? Kwa sababu tunapoomba maombi ni, ni, ni, ni, ni, ni mwenendo wa upendo, unaomba ili mtu mwingine asipatwe na mabaya. Haleluya! Sio aishi siku nyingi ili umringishie Mungu, sio Mungu wa mashindano. Wezi kumtumia Mungu wa ajili ya mashindano kasa. Mashindano ndio anayozaa uchungu, mashindano ndio anayozaa uchungu. Mungu hawafanikishi watoto wake ili kuwaringishia watu wengine? Hapana, bwana asifiwe. Mungu anafanikisha watoto wake kwa sababu ni nani? Ni watoto wake full stop. Na wewe unatakiwa kufanikiwa kama nani? Mtoto wa Mungu, sio kwa ajili ya fulani. Haleluya, haleluya. Haleluya! Yaani, hiyo siku unaolewa unawaza upige picha posi moja kali, ili umringishie x <laughs> ile unapiga posi x, kashapiga la kwake kwanza, ta unakuta kwenye status habari kamili, nimeoa na bado hujaposti. Unasema, sasa ni posti au niache? Maana ulipiga picha kwa ajili ya nani, alafu tayari ametangulia <laughs> Ni taka nimwonyeshe. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Hivi unajua Mungu hawachukii watu kwa sababu nawachukia, alo, eh? Eh? Eh? Uh -uh. Kwao kaa nafasi ya Kristo alivyotusamehe. Kwao Stefano aliona hayo, akafanya hayo kwa sababu Yesu ndiye aliyefanya hayo, alisamehe waliokuwa wanamtesa. Hakuna neno ovu lililotoka kinywani mwake. Injili inafundisha watu kuwa kama Kristo, na maana cha kwanza ni huyo Roho wa Kristo kuja ndani yako, kwenye Warumi 5:5 tano, tano anasemaje? Tumaini halitayarishi Warumi 5:5 tano, tano, kwa kuwa pendo la kweli limemiminwa ndani yetu kwa huyo roho tuliopewa sisi, kwa Mungu ametupa upendo, na upendo hauhesabu mabaya. Wakorinto wa kwanza kumi na tatu upendo hauhesabu mabaya, upendo hautafuti mambo yake, upendo haushindani, upendo unatanguliza wengine, upendo unatanguliza wengine, upendo unaona, unaona wengine wakifanikiwa unafurahia mafanikio ya wengine. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Na, na hii unatakiwa ukue kwenye ile eneo. Wakati fulani nilikuwa najifunza kuanza kufurahia ma, matokeo wengine, hasa watu ambao mnafanya kitu kimoja. Unajua ni rahisi kushindana na watu ambao kwenye field moja kuliko watu ambao mko field tofauti. Unajua hiyo tofauti e, kama nyie wote ni waubiri, ni rahisi kuoneana wivu, kwa sababu wote ni nani, waubiri. Do you know kitu gani nimejifunza? Jifunza, jifunza kupongeza wengine wakifanikiwa hiyo unaua hicho kitu nini, hiyo hali ya kufanya nini ya kuona wivu ya, ku, ya, ku, ya, ku, ya kushindana. Unaanza kutambua neema inayofanya kazi ambayo hauna. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Unaanza kumshukuru Mungu kwamba watu wengine wana vitu ambavyo hauna, bala ya kusema ah, ile i ile nyumba imejengwa, nyumba yenyewe imekaa hivi bongaloo hivi bongalo, <coughs> hivi bwagalu, kwamba lilikubwa unataka liwe dogo ili weje. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Ndo maana niwaambie kitu, ndo maana hata kama hisia zako zinasema tofauti, nawafundisha kitu, jifunze kulisema neno la Mungu kinyume na hisia zako, si kama naelewa eh? kwa sababu unapozidi kusema neno la Mungu sana, hisia zako zinaanza kufanya nini? Kujipanga sawasawa na neno la Mungu. Ndio maana wakati unasikia hasira, usiseme maneno ya kuchochea hasira, sema kinyume. Halo, kama ambapo, wakati unaumwa, unasemaje? Nimepona kwa jina la Yesu, lakini tunasikia maumivu eh? Unafanya nini hapo? Unalitii neno la Mungu si ndio eh? si ndio? Ndio maana leo la Mungu anatakiwa likae kinywani, sio likae kwenye hisia. Kama umewahi kujisikia kumchukia mtu, anza kusema tofauti juu ya huyo mtu. Ninakwambia ukweli kabisa, itaanza kuwa hizo hisia zako za chuki zitaanza kufa practically. Ndio maana yairo alipoambiwa binti yako amesha kufa yesu alimwambieje usiogope yesu alisema haraka kabla mzee hajaogopa kabla hajaogopa. na niliwafundisha ukiwambia usiogope na jibuje? siogopi kwani nasema siogopi na inawezekana kuwa natetemeka sasa usiseme kweli natetemeka nitakuaje siogopi we niseme neno la mungu Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Ukianza kusema, yaani najisikia tu kumchukia hapo, umeungana na nani? Shetani! Wajonge, semaje? Nampenda! hizo sio neno la Mungu. Neno la Mungu nataka tupende. Mbona kama nisikilizi, mnaniangalia kama vile mimi nani? Wangapi wananisikia neno la Mungu linataka tuchukie au tupende? ko tuwatakiwa tusemeje, tusemeje wakati najisikia kuchukia. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Bwana niwachekeshe. Kuna mtu alikuwa ananipaga tabu sana, kiasi kwamba achana na uchungu, uchungu ni noma, mpaka nikiona jina la mtu mwingine afana na yule mtu, najisikia to vibaya. Yaani kwa mfano, namchukia shemtu nikatoa namtuni anaitwa shemtu, na shemtu. Yaani ile jina shemtu linakwaza na haitu nani shemtu, kumbe uchungu umeota mlima umekaa mahali. Bwana <coughs> asifiwe. Nikwambia nicho kufanya sio huyu shemtu sasa. Nikampigia yule ule shemtu aliyenikosea, nikampigia simu. Umewai kusikia katikati ya ile chuki nikaanza kuongea. Angalia, nikaanza kwa sababu upendo hauhesabu mabaya. Sikiza hiyo. Nikaanza kutafuta mambo yote mazuri aliyowahi kunifanyia, alafu nikagundua yako mengi, lakini mi kwangi nasoma kitu gani kimoja alichonifanyia, kimoja tu ndo kimeni kimeni jaa sema kiburi ninaona hicho tu. Unajua kiburi nakufanya uone uone, kwenye nguo nyeupe unaona kadoti keusi kama nguo yote nyeusi, yaani nguo yenye nyeusi. Nikaanza kumwelezea nikamweleza, i can remember, sioto mtu um, mmoja, ni watu wawili, kapiga simu, nikaanza kumwelezea aise, ulinisaidia hiki ulinisaidia hiki ulinisaidia hiki. Unajua nilijisikia mwepesi, unajua mwepesi u a kujisikia mwepesi wewe, alafu najua kuna wepesi wa vitu umebeba mgongoni hapa, vizito vya kawaida eh? Na uzito uliobeba moyoni ni tofauti halo. Kuna wepesi na wepesi. Hakuna kitu ki... hakuna uzito mzito mzito eh? Sikia Kiswahili sasa, hakuna uzito mbaya kama kitu kimebebwa moyoni. Hicho ni cha hatari, ni uzito mzito. Nikaanza kumweleza huyo mtu amekuwa baraka kwenye maisha yangu vitu alivyonisaidia ambavyo nilikuwa sivyelewi kabisa ikamwonyesha hiki na, na sio uongo ni vya kweli usiande kutoa sifa za uongo sasa nywele zangu zivyosimama usizilaza za <laughs> ukweli kweli kabisa kwao nika, wakati naongea akasema thank you so much brother Kumbe na yeye alikuwa na uchungu bwana. Akasema nimejisikia, yani mimi nimejisikia vizuri baada ya kuongea naye. Na akasema nimejisikia vizuri sana. Tunaweza kuonana lini hata tupate kahawa? Eti jamani, upendo umekuja nyumbani. Watu watataka kunywa kunywa kahawa pamoja, unaona eh? Lakini unakomaa kama mlingoti chuma, bendera chuma. Watu kama anaitwa Boniface, akipita Boniface unasikia utumbo umevurugika. <laughs> mwambie mwenzako jifunze kupenda Jifunze kutii neno la Mungu. Uchungu wote na ghadhabu na matukano viondoke ndani yeah. Hata kama kuna kitu kimoja kitukuze sasa, Mungu wewe alikwambia, mbali na kwamba tunamkosea Mungu, Mungu anakitukuza kitu kimoja tulicho nacho sisi, ni watoto wake, hicho tu, hicho tu, atuhesabii maovu Mwambie mwenzako, hatuhesabii maovu. Mwambie, kwa nini we unahesabu maovu ya wengine? ina maana Mungu anatuhesabia nini? Mwambie Mungu anatuhesabia nini? anatuhesabia haki. Umegundua kwamba kwenye nyaraka imeandikwa mara tatu upendo au upendano husitiri wingi wa dhambi. Ina maana nini? kinachokuzwa ni nini? ni mambo mengine ya usio upendo Haleluya! Wangapi ananielewa hapa? <laughs> Mungu akuponye wa moyo wako. Eh. Hey. Anza kuona nini mambo mema ambayo watu wamekutendea katikati ya mambo mia waliokufanyia mabara, itaponya roho yako. Haleluya, haleluya, yes, ndivyo Yesu alivyofanya, akawasamehe. Stefano alifanya hivyo, akawasamehe. Nakwambia hivi, hiyo ndo namna ya kumpalia mtu makaa kifuani pake. Ngoja nikuambie nilimpakaliaje huyu makaa kifuani mwake. Nilimwambia mambo ambayo hakutarajia. Ule upendo ulimgeuza, yeah. Akaanza kutafakari, hata mimi bro, nimeshangaa sana, umenipigia simu, yaani umenibariki sana, ndo kwanza nimeitwa tukanywe nini, kahawa. Huo sio upendo? Unaona, kunywa kahawa, alafu mtu mwingine analipa? Haujaelewa? <laughs> Bajeti yangu ya kunywa kahawa siku hiyo imelipwa na nani? Aliyekuwa adui Yesu oye, ujawai kusikia hiyo? Yesu juu na hiyo ujasikia pia, umeelewa ndugu zangu eh? Kwa Yesu anatupa pattern katika ukombozi wetu. Alichotutendea tunawatendea wengine. Kwa kinachoanza ni nini? Yesu alitenda. Alitusamehe dhambi zetu zote. Tujifunze kuwapenda na kusamehe wengine. Huko ni kufunguliwa kwetu katika Kristo. Haleluya. Kwa ukombozi wetu katika Kristo Yesu alikuja kutufundisha namna ya kuenenda kama yeye. Alipo Petro anasemaje? Alipotukanwa hakurudisha tusi. Unajua maana yake, alipotukanwa hakurudisha tusi. Mwambie mwenzako, alipotukanwa hakurudisha tusi. Mwambie ndivyo ulivyo na wewe, asili yako hairuhusu matusi. Amen. Kwa ameitwa nani? Yesu. Kwa nini? Maana ndiye atakaye waokoa watu wake na dhambi zao. Niwaambie ndugu zangu, Mungu anataka tuwe huru na uchungu kabisa. Waelewa hicho kitu? Kwa sababu uchungu na kufanya kuwa mtumwa hivi. Najua kiwa mchungu, huwezi kusikia sauti ya Mungu kwa sababu uchungu ni sauti, ndo, ni sauti kubwa iliyoko ndani ya moyo wako ambayo inafanya hata sauti ya Mungu isisikie kabisa. Ni rahisi kusikia sauti ya Mungu ukiwa mwepesi. Unaelewa hiyo eh? Alo, ukiwa hauna watu mioyoni mwako ulio wajaza kwenye kila kona, ni rahisi kuwa mwepesi, ni rahisi kutii maagizo ya neno la Mungu. Haleluya, kwa sababu hauna vitu