Hiyo hayo matukio hawatasahau kwa sababu ilikuwa ni recent activities. Kwa hiyo kwenye kashikashi za hapa, kuanzia mstari wa sura 26, ya ishirini na sita, tayari mambo yaliyofuata pale, mwana wa damu anapelekwa, maana anakamatwa, nini, wanaingia kuomba bombeni, majaribuni, wanatoka pale. Hii sura yenyewe ishirini na sita ndio kashikashi za Yesu kukamatwa, zilifika kwa immediately mambo yalianzia hapo baada ya kumega mkate kwa literali, anawambieje haya ambayo wayahudi wanayafanya, maana yake ni hii, ni mimi kukamatwa, kuteswa, kufa na kufuka. Ndio maana essence ya kutoa mkate na divai, tuko mpaka hapo eh? Ndio essence ya kutoa mkate na divai Mwambie jirani yako umeelewa au bado? Okay, kwa tubaki na essence ya kufa Yesu. Alijua atakamatwa, alijua atateswa, alijua atadhihakiwa, alijua atapigwa mijeledi, alijua atatemewa mate. Ni mambo yanayovutia. Kwa tayari hapo tunakuonyesha, okay, kwenye hiyo sura ya ishirini na sita tumeishia ishirini na nane twende thelathini na sita chapta hiyo hiyo chapta hiyo hiyo, haleluya, chapta hiyo hiyo, sura ya ishirini na sita thelathini na sita Nataka tusome wote tumaini, nataka tusome wote, fungua Biblia yako. Biblia umefunga mtumishi wa Bwana, fungua hiyo fisico aknaasimu, fungua Biblia yako na usome Matayo 26. Twende sita tuende mstari wa 36. Nataka tusome wote hii. Matayo 26 na sita. Haleluya. Matayo 26 sita. Naangalia waliofungua. Hebu nyanyua Biblia yako juu. Nataka Biblia iliyofunguliwa nyanywe simu tafadhali. kwa nini? wengine hamna Biblia? hamna hela ni nini? sasa ni nini? twende ishirini na sita thelathini na sita Mathayo, some wote moja bila tuende, kisha Yesu akaenda pamoja nao. Paka itwaye Gethsemane eh? Akamwambia wanafunzi wake, ketini hapa niende kule nikaombe eh? Eh? Akamchukua Petro na wale wawili wana wa Zebedayo eh, akaanza kuhuzunika na thelathini na nane ndipo akawambia, roho yangu ina huzuni nyingi kiasi cha eh, eh? Kaeni hapa mkeshe pamoja nami. Umeona eh? Mkeshe pamoja nami. Yesu anaomba mkesha na wanafunzi kwa mara ya kwanza. Hapa <laughs> asemaje? Akaendelea mbele, akaendelea mbele kidogo. Kaanguka kifu. Kumbe alitoa hapa eh? Akasema na na na na. na, na. Kimbonge iki kini epuke. Ah, mm thelathini na tisa -mm -mm -mm -mm -mm -mm. Akaendelea mbele kidogo ehe uh -huh. Akaanguka kifulifuli eh? Akaomba eh? Akisema ehe, Baba yangu, ikiwezekana kikombe hiki kinii eh -eh? eh -eh? Bali kama utakavyo wewe, si kama nitakavyo mimi bali. okay. Okay. Sisi tumeshasoma hapa ya kwamba swala la Yesu kuteswa alikuwa anajua, alikuwa anajua. okay, niangalie. Yesu alikuwa anatafuta, anaomba nini hapa? Anaomba atimize mapenzi ya Baba, anaomba nini alternative? La, kwa tukumbuka hapa, alikuwa amewaza, amewaza kibinadamu kweli kweli, sema hmm. Hmm. Leo leo hmm, kupigwa, yaani watu ambao wamejaribu kunipiga nikiwakimbia leo najitoa mazima kipigo, mona majaa. Unaweza ukaambiwa unaenda hospitalini kuchomwa sindano wiki ijayo, ukawa na amani yako wiki nzima. Ikifika siku, unasema leo nachoma, unaenda kwenye kioka cheki, nachomwa hapo, siku ya tukio, unagundua ni siku ya tukio, kikombe hiki kiniepuke. What? Maana yake kwa mara ya kwanza Yesu amefikiria kwenda kinyume na ukombozi wa mwanadamu kwa njia yake, ame te, anatengeneza alternative ambayo haiko sawa sawa na mapenzi ya Mungu. Maombi yanatusaidia ya nini hapa, na akawa honest, ikiwezekana iki, okay, swala la ikiwezekana analitoa wapi? Kwa sababu U, ili ubadilishe liwezekane, maana yake nirudi wapi? Mwanzo nibadilishe maneno ya Musa kwanza, sini sawa eh? Nirudi wapi? Nibadilishe maneno ya Musa, nirudi wapi mpaka Isaya, nibadilishe Isaya hamsini na tatu, niondoe, nifanye Biblia ionekane kitabu cha uongo, au Mungu hayuko consistent kwenye hadi zake? Kila mtu mwenye mwili anaweza kuomba alternative ya mpango wa Mungu. Kila mtu mwenye mwili, kila mtu mwenye mwili, kila mtu mwenye mwili anaweza kumwambia Mungu, hauna njia nyingine ya kufanya. Kila mtu mwenye mwili anaweza kutengeneza alternative, na jaribu kubwa la mwanadamu ni pale ambapo unajua anachotakiwa kufanya kufanya unatakiwa kufanya sawa sawa neo la Mungu. And then una ataka alternative. Mbaya ni kwamba unaweza ukapeleka kwenye maombi alternative, unaenda kumshawishi Mungu. Ndio maana maombi ya muda mrefu ni muhimu, kwa sababu lisali moja unaweza ukamshawishi Mungu, kasema amen ukaondoka. Kwa lisali moja Yesu anashawishi Is there an alternative kama tunavyopiga gas Mungu najua, lakini kuna njia nyingi sana za wewe kufanya kazi. Sio lazima mimi niende pale ambapo umeambiwa uende Somalia kuhubiri Injili. Sasa Mungu anajua na mambo mengi, Mungu ananijua udhaifu wangu, unaenda kwenye Somalia kuhubiri Injili, mahali ambapo ukienda kwanza mnavua nguo mnaacha kule, maana wewe wenyewe unaenda kuhubiria injili pia hawavai nini nguo ukisha, unaweza wakafurahi. Siku unapokea unabii, unakwenda Somalia, unatajiwa kabila, unaambiwa lilipo, unapewa details waka, ukifika Juba Somalia. Juba iko wapi, Somalia au wapi? Juba ni wapi? Juba ni mji gani eh? Somalia eh? Nie jiografia mefeli. Juba sema Juba ni mji wa juzi. Sisi Somalia tunasema Somalia makao makuu, kwa nini? Mogadishu eh? Sasa Juba umetoa Juba, kaambia mkahubiri Injili kwa zile kabila ambazo hawavai nguo. Ndio sasa ameondoka watumishi wawili, dada nani na kaka nani, mmefika kwenye msitu msituadakiw <laughs> Unasema sasa, mtumishi wa Bwana, tunaendaje huko, anavua nguo kwenda kuhubiri unaanza injili. Mtaenda, amwende katika jina la Yesu wafungue wale wote wanione. Mtumishi mmoja alinipa hadithi namna ambavyo alienda kwenye nchi hiyo, kitu ambacho atasahau ile ile situation ya yeye kuvua nguo akahubiri injili hiyo tu, hiyo ndio experience nzito, ikwenda kufungua kinywa kupigwa mawe ah. Ila... okay. Kwa hiyo unaenda baya, asema Mungu, tazama, inawezekana ukamtokea mmoja wao alternative, ukazungumza naye kwa lugha nyepesi, akaelewa injili. Nataka sasa Yesu akahubiri injili sasa akaelewa injili, halafu aende kwa watu wao. E, Mungu mfanye mmoja aje Tanzania, unatakiwa kwenda, unasikia Enendeni ulimwenguni mwote. Eh, na mwanza enendeni ulimwenguni mwote. Kwa unaweza ukaenda kwenye maombi na alternatives kabisa. Na ngoja nikwambie, ukiwa unatoa alternative, imagine kama Yesu alitoa alternative, wewe unatoa ngapi? Mungu amekwambia uchukue hela ulizonazo yote benki, umpe mtumishi ambaye anaenda kuhubiri injili Pemba. Shingapi unao? Milioni tano ulikuwa umepangia kufanya biashara. Unasikia kila ukiomba, nasema Mungu tazama, nitatoa sehemu ya kumi, ninajua kanisani kuna watu wenye mioyo. Baba, ninaamsha mioyo yao watoe sehemu iliyobaki. Umesikia maombi hayo eh? Unaomba nini alternative? Ukimaliza nasikia amen, unakimbia. Omba muda mrefu uone. Ukimaliza unasikia sauti ndani yako inasema, nimekuambia toa yote. Oyeo, kuna, kuna, kuna, kuna, kuna sauti ukisikia ndani unaweza kuikemea shindwa pepo kabisa, kumbe ni Roho wa Mungu nashtuka. Ukimwita pepo roho pepo unafikia anashtuka, ashaitwa sana na wengi, kwa utakuwa mmoja wapo tu. Kuna wakati Bwana nafikiri Mungu alikuwa anakuja kusikia sauti yake, ilitokea scenario mbili ndani ya mwaka mmoja. Nilienda kwa mara ya kwanza, nimeenda kununua shati dukani unajua, eh? mashati ya dukani, waenda pale wanachomoa mapini pale, unakuja umeleta, nikaweka meza, nikasikia sauti mpelekee mtumishi fulani. Ile sauti ilikuwa ilikuwa kama vile pepo. Najua ndio shati yako ya kwanza umenunua kwa hela yako, alafu ndio umeenda dukani eh, dukani kabisa ukachagua, umejaribisha full jamaa akachomeka pini zake kama kawaida. Unaenda waza kuchomoa pini tena, uzifai umesha hapa Jumapili hii napiga na unapiga umenua na kiatu cha kumetisha mbelekee mtumishi fulani. Unajua nisikiaje? Hapana bwana, mimi ndo nilisema sauti, sauti ya juu. Hapana bwana, kuizima sauti ya ndani. Shida ni kwamba kuna sauti na hizo ikawa ndugu ndani, lakini na pia kelele kuliko hata mziki wote kufunguliwa Dar Hapana bwana, sasa nikajichanganya bwana, nikasema nataka namna kupotezea katika ujinga wangu. Nikaanza kufungua Biblia nasema, Mungu nionyeshe kama wewe ndio unasema. Nikafungua mstari, si ukumbuki kwenye Isaya, lakini agizo ya kutoa, yaani ile abracadabra. Nikakuta hii Biblia nayo <laughs> nikarudisha vidi, nikampelekea lakini baada ya kumpa wasikia burudani elfu mbili na nne ilikuwa umeona, umeona eh? So, ah. Pale ungesema baba mfungulie milango, inawezekana mtumishi wako. Alafu mtumishi alichokifanya baada ya kumpa semina, iliyofuata alivaa hiyo shati ile shati langu. <laughs> hapo bado hujanunua lingine, ujue. <laughs> umevaa lela kwako lilopauka, awaza Mungu wangu, we, wajua sababu. <laughs> you can look for alternatives. nikuwa naongea na mtumishi mmoja nikamwambia kwenye huduma ni rahisi kutafuta alternatives. Wajua, injilisti, unahitaji mfumo wa unahitaji msuli wa roho, si ndio? Injilisti. Do you know unaweza kutafuta alternative ya injilisti? Na ukawa unaombea hiyo alternative, Baba nisaidie kwa sababu nina namba za simu za watumishi hapo ambao wanatukubali sana, tunaweza kukusanya watu, tukafanya tamasha, tukawaalika wale watu wakaja kwa sababu wanaofuata wale waimbaji wakaja kanisani. Wakija kanisani tunawahubiria injili wasina, jamani, karibuni kanisani kwetu, kanisani kwetu, kanisani kwetu, umeweka umewet, nani, umewapanga waimbaji maarufu mjini. Sasa no alternatives, wendo injili wakaja pale, walipojaa, unawaambiaje? Unakuwa very unakuwa very calculative. Wanakuja tu, unawahubiria siku hiyo injili waliowafuata waimbaji Unajua kwa nini waimbaji siku hizi ni gali eh? Kwa sababu watumishi wanaona uinjilisti ni gali. Kwa hiyo gali ya kwanza ni nini? Uinjilisti. Gali ya pili, inabidi walipe watu atakao waleta watu Jumapili kanisani. Kwa hiyo kila Jumapili unakuwa na mwimbaji mpya na niweka tangazo, amejaa pale tangazo fulani kwa wanakuja watu kuwafuata, wakija, karibuni wageni, wakisimama. Hawa wageni ambao wamekuja sio kwa sababu mehubiria injili, wamemfuata mwimbaji Minister Shemeji Melaeki, ata perform live leo kanisani kwetu, wanakuja kumfuata, maana wow, amekuja, ametoka wapi? Arusha, wow. Wanaja wale wa, eh, fans. Wajua fans eh? fans wanakuja kwa ajili ya kuangalia idol wao, wakiingia tu sema, wageni simama kama kuna jirani yako ni mgeni, mwamshe. Wakasimama wote wao, fans wa nani? Waminista Shemeji pale, wakasimama watu arobaini, nasema makofi tafadhali kwa ajili ya wageni. Hawajahubiriwa injili, mnawachukua sasa. Nyanyukeni nendeni kwenye chumba kule cha wageni, mnaenda pale, mnawapa mikate, mnawapa soda, mnawapa soda, mnachukua namba za simu, naanza kuwapigia. Na, nasali kwa aposto nani karibu kanisani kwetu, utakuwa na vipawa vingi sana, utafanyia kazi, unashawishi ushawishi ambao hauna kichwa wala miguu, haamini chochote kwa, unatumia nini? Ushawishi wa kibinadamu, ushawishi wa kibinadamu. Nini kinatokea unapoomba? <coughs> Unawashawishi kwa mambo ya kibinadamu kabisa. Mbia. Dada anajua unapenda sana kuimba kanisani kwetu, kuna magepu sana, njo kanisani Jumapili. Kaka anaonekana anajua kupiga sana keyboard, unapiga mara ngapi? asema mara moja kwa mwezi. Tuko wengi, njoo kanisa kwetu, tutapiga keyboard. Anakuja pale wakati wa maombi, anakaa nje, hajaja kuomba. Unajua kufanya nini? Wajua, tunalaumu Mungu. Wapigaji bure tu wamekuja kupiga, na ndio maana asipopiga kanisani ana kupiga wapi? Klabu. So, kazi yake ni kupiga. Wakati wa mafundisho mko hapa na, na, na, na, anasubiria tuseme sasa ni wakati wa kuomba, anatokea chobis, anakuja kwenye keyboard kwa sababu ulimwita Mtumishi, nateseka sana unajua, sio mtandaoni, nateseka sana yani, kila binti anajaribu, kuna nani hata sasa sije kanisani kwetu na mabinti wengi pale kwao nije, anakuja kutafuta binti. Unafundisha neno, yuko anaangalia tu, kanisa limejaa, lakini limejaa nani? Walioshawishiwa as an alternative. Kwa nini hatutaki kufanya namna ya Mungu? Lakini afadhali hicho cha kimungu kilicho kigumu ukiombee mpaka uone ukiwa unafanya kuliko kutafuta opposite, kuliko kutafuta alternative. Maona alternative eh? watu watafuta alternatives. Alternatives. Alternatives. Bwana asifiwe. Kuna kuna namna ya kiungu ya kiungu, kuna namna Mungu anataka mambo yake yafanyike, ila mwanadamu anaweza kawa na alternative zaidi ya mpango wa Mungu. Kwenye agano la kale kuna wakati kanisa, ekalu la Mungu lilikuwa lina vyombo vya dhahabu, alafu baada ya vile vyombo kuchukuliwa vya dhahabu, wakatengeneza vya nani? Vya shaba. Mungu akasema hichi hakiko sawa. Sasa, so walifanya nini? Waliondoa dhahabu, wakaweka nini? Shaba kama alternative. Hiyo ni alternative. Mpango, maagizo yalihitaji nini dhahabu walipoona dhahabu haipatikani, vyombo vya dhahabu havipo, wa akaweka nini? Shaba kama alternative. Kwa wanadamu ni rahisi kuweka alternative mahali ambapo Mungu alitaka mambo fulani yawepo, alternative. Kwa hiyo usipoomba kwa muda wa kutosha unaweza kutembea na nini, alternatives, na yanaonekana yana hekima machoni pako, hiyo alternative iko sawa eh? Yes, na utapewa evidence ya mtu aliyetumia alternative akatoboa. Alternative. Alternative. Mimi kuna mwaka kidogo nipate alternative. Msije kuwa hapa nyie wote hapa. Wakati wa corona bwana, nijaribu kwenda live wakati wa corona Watu walikuwa wanajaa hivi, niko live pale. Unajua, ukiwa na watu watano kanisani alafu ukiwa na watu hamsini wa online na wewe unaomba Mungu liongeze kanisa lako, naona ah. Na, wako very active, wana type tu yes sir, tunaelewa. Yes sir, tunaelewa. Waya niwaambie nilichofikiria. Ndio, hakuna mtu eh, yuko immune na alternative, nikasema kwanza Single garden pale tunalipa milioni moja, kwa nini? Kwa mwezi. Kwa nikupe alternative, milioni moja ni hela eh, ndefu hasa, milioni moja, alafu mko watano, mko kumi. Alternative ikipatikana nasema ah, okay. Nikiwa naenda live, alafu na sponsor hiyo milioni moja, inawafikia watu wangapi kwa kwenda live Facebook? Watu wa matangazo mtandaoni ni watu wangapi? Mamia elfu, nasema bwana ananifungulia dunia Umeona, kogetafuta namna, nikasema ah, sasa kwani lazima tukutane on site? Sikutane, imagine msije kwa hapa. Ndugu zangu, nilifikiri naitwa Apostle Shebeji Melaeke, mimi na akili yangu tulifikiri, baada ya kuona alternative tayari, korona inaitwa nini, tuko kwenye new normal. Nyamjui kwa sababu sikuwashirikisha mtu yeyote Nikasema, kwa nini tu ni, ni, ni, niwe tu mtumishi wa online mimi? Saa hizi ningekuwa mtumishi wa online, tusikie kuwa na Global Family Gathering Church Shekilango Bunju, sio Arusha. Ningekuwa ni mtumishi wa online, niko tu pale tu na bomoa doctrine, sura halisi ya Mungu katika Kristo lakini hakuna watu ambao mnajua practice za uinjilisti kama nyinyi sasa hivi, kwa ningekuwa na watoto wa online ambao wanajifunza wapi? Online. Umeelewa eh? Alternative. Na ilikuwa ina sound okay, nikamshirikisha mtu mmoja bwana. Jibu alilonipa, haki ya nani! Ujinga wangu ulifunguliwa ukaletwa hivi. Yaani Unaona eh? Unajiona ha, ha. Nilifikirija hili kumwambia mtu jambo, ukifikiri ni hekima, umepanga, anakusikiliza, afu anatoa anatoa password moja tu, kama vile nataka urudie kufuta yote uliyomwambia, kwa sababu ulimwambia kwa ujasiri. kiwango cha ujinga ulio nao ni mtu Afia anakurudishia Alternative. Hallelujah. Alternative. <laughs> Alternative. Online church, unajua hapo nisingemfuatilia pasa Krist Onainka kwa nini? Angekuwa ananichoma kila siku ningembadilisha na baba wezi kumwambia pasta Chris Onainka ya kwamba I'm doing online church, vitu ambavyo yeye havikubali kabisa. My ministry is online, my audience is online. Atakwambia kitu kimoja tu na ukitaka kutana na mke wako, kutana naye online, mzee wa watoto online, unarudi kilala, unarudi kulia magotini, kama ulikuwa mpango kwamba ni saa moja utaomba masaa mawili meelewa maanake, you can seek for alternative kabisa, you can seek for alternative. Nikiangalia maisha yangu ya nyuma ya huduma, niko hapa kukuambia nilitafuta alternatives nyingi za kufanya huduma na namna anofanya sasa hivi. Lakini good news ni kwamba ukikaa na kuomba alternative, nafanya nini, inadisappear. Kwa hiyo kubaki katika mapenzi ya Mungu Haiwezekani bila maombi, ndugu yangu. you will find an alternative, utatafuta swaga zingine hapa kichwani. Nakumbuka mambo mengi niliyowaza ya namna ya kufanya huduma nje ya mpango wa Mungu, lakini wakati huo sikujua ni nje ya mpango wa Mungu. Nilifikiri haa, ndio jambo sahihi. alternatives baada ya muda utatafuta alternative. baada ya muda I can tell you kwenye mpango wa Mungu baada ya muda utatafuta alternative, kwa sababu kumtumikia Mungu inahitaji nguvu za Mungu. Namna ya kuzipokea hizo nguvu za Mungu kwa ajili ya utumishi ni lazima udumu kwenye nini? Maombi. Kinyume na hapo you will seek an alternative. Utatafuta namna nyingine ya kuwaleta watu kanisani, alternative mbali na mpango wa Mungu, kwenye utatafuta utatafuta kwa sababu kwenye kila njia sahihi, ngoja niseme hivi. Kwenye, kwenye kila jambo sahihi kuna njia isiyo sahihi ya kufanya. Narudia tena, kwenye kila jambo sahihi kuna njia isiyo sahihi ya kufanya. Narudia tena, kwenye kila jambo sahihi kuna njia isiyo sahihi, sahihi, sahihi ya kufikia. Ngoja niseme kwenye, kwenye kila lengo sahihi, ni kuongezee, kwenye kila lengo sahihi kuna njia isiyo sahihi ya kufikia hilo lengo na wakati mwingine njia isiyo sahihi ni ya kibinadamu. Kwa huwezi kuona msuli wa kiungu wa kuomba ukitumika, huwezi kuona unagundua, therahisa nne wei unaweza ukafanya hilo jambo nje ya mpango wa Mungu na inaweza ikafanikiwa, maana ukapata hayo matokeo, lakini atakuwa matokeo feki. Mwambie mwenzako feki, mwambie mwenzako feki utapata matokeo feki kwa kutokuomba, kwa kuto kuomba ina matokeo. iko sawa eh? Yes, utatafuta kile unachojua kwamba ni mpango wa Mungu nje na namna ya Mungu nje na namna ya Mungu. Kwa hiyo kiburi chako cha kutokuomba kitakufanya uishi kile ambacho unajua hakika moyoni mwako ni mapenzi ya Mungu nje na namna ya Mungu, kwa kutokuomba kutakufanya ufanye jambo la kimungu nje na namna ya kimungu na upate matokeo ya kimungu. There is always deception kwa hapo. Yesu anapokea nini deception? Anataka kuwa deceived atoe kwenye mpango wa Mungu. Thank God, katika siku za mwili wake aliomba, Waebrania 5:7 saba, inasemaje? aliomba Waebrania 5:7. Yesu anajulikana kwa kuomba, kwa sababu kuomba ndo namna ya kurelease nguvu itakayomsimamisha kwenye mapenzi ya Mungu. Nini kinatokea unapoomba? Unabaki kwenye mapenzi ya Mungu kwa kuomba, unabaki kwenye mapenzi ya Mungu kwa kuomba, unabaki kwenye namna ya kiungu kutimiza mapenzi yake kwa kuomba. Unaweza ukawa unajua mpango wa Mungu sana mpaka ukiamka asubuhi, ukilala usiku, naota unajua kabisa what you are supposed to do, lakini nguvu ya kutembea katika mapenzi ya Mungu yanapatikana ya wapi? Magotini. Kuomba ni kufellowship na Baba. Ile fellowship inaachilia nguvu itakayokusaidia Namna mojawapo ya kushirikiana na Mungu na kubaki katika mapenzi yake ulimwenguni ni katika kuomba. By the way, maombi ya mwamini yanapaswa kudhirisha mapenzi ya Mungu ulimwenguni, na mapenzi ya Mungu huwezi kudhirisha bila maombi. Kwenye Mathayo 6:9 hadi kumi utarudi kwenye maombi ya Yesu. Hapa amesemaje? Ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke. Good news aliingia kwenye maombi akiwa na alternative. Habari njema ni kwamba when you continue to pray, alternative ita dissolve. Narudia tena, ukiingia kwenye maombi ukiwa na plani tofauti na ya kiungu, unatoka kwenye maombi plani ya kibinadamu meeweka wapi? Chini. Ndio uzuri wa kuomba. Nini kinatokea tunapoomba? Mapenzi ya mwanadamu yanakufa tunapoomba. Mapenzi ya Mungu yanahuishwa kwenye maisha yetu. Narudia tena, unapoomba mapenzi ya Mungu yanatimizwa, yanatokea. La, tukiendelea kuomba mapenzi ya Mungu yanatokea, mapenzi yetu, nia zetu, matakwa yetu yanakufa katika maombi. Kwa maombi ni njia ya kunyenyekea kwa Mungu, ya kwamba sitaki mapenzi yangu, nataka mapenzi yako. Na ndio maana mtu anayeomba ni rahisi zaidi kutembea kwenye mapenzi ya Mungu limwenguni kuliko mtu asiyeomba. Yesu kwenye sala hiyo Mathayo sita mstari wa tisa pale, in fact sala ya Bwana tunaitaga ile, ameanzaje? Baba yetu uliye mbinguni. Unajua Yesu pale atufundishi maombi, anatufundisha pattern ya prayer. Angalia pattern yake, Baba yetu uliye mbinguni unasema. Maombi anaelekeza kwa nani? Kwa Baba. Jina lako litukuzwe. Angalia kwenye maombi, unataka jina la nani litukuzwe? Jina lake ndo litukuzwe, alafu asemaje? mapenzi yako yatimizwe, kwa lengo la kuomba nini? Mapenzi ya Mungu yatimizwe. Kwa basically ile ni summary ya mambo mengi Yesu alikuwa anazungumza. Mapenzi yako yatimizwe, ina maana mapenzi ya Mungu yako kwenye maisha ya kila mwamini, si ndio? Kwenye injili kuna mapenzi yake, kwenye kanisa la kwenye mapenzi yake, kwenye kusanyika kuna mapenzi yake. Tukisema mapenzi yake yatimizwe, maana yake tunataka in... kile anachotaka kifanyike ndio kifanyike. Sana kusema mapenzi yako yatimizwe na maana nini? Si mapenzi yangu bali yake. Kwa maombi yanaondoa kiburi, si mapenzi yangu bali yake, ndio maana mapenzi yako yatimizwe. Alafu asemaje? Mapenzi yako yatimizwe. Mfaka amesema ufalme wako uje, mapenzi yako yatimizwe, anasemaje hapa duniani kama mbinguni. Tuzumie lugha rahisi kusema hivi kwa hiyo maombi yanaleta mapenzi ya mungu wapi duniani yanafanya ile nia ya mungu ndiyo ifanye kazi kwa maombi ni submission ni kujisubmit katika utendaji wa mungu na katika mapenzi ya mungu ulimwenguni That's why we pray kinachotokea okay, maana yake at the end of the day hakuna mwamini ambaye amejikita kwenye kuomba namna hiyo, akijua lengo la maombi ni mapenzi ya Mungu, ambaye anatoka nje ya mapenzi ya Mungu ulimwenguni. Ni kwenye maombi ndio unashtuliwa, eh, hey, bro, huko nje ya track umeanza kupotea kwenye maombi. Sasa maombi ya aina gani ni very key. maombi ya aina gani yanakuleta katika mapenzi ya Mungu unafikia ile maombi ya Baba, katika jina la Yesu. Angalia Baba, mambo yaliyotuzunguka hapa naomba nakupokea kwamba familia yetu inaendelea vizuri. In fact, na yale maombi niliyokuomba jana, Baba yakumbuke, na mengine ambayo nimeandika pale ukutani na kwenye daftari langu. Najua Baba unajua kusoma. Amen. Unalala? Nafanya nini? Unalala. <laughs> Hayo ni mapenzi ya kuleta hayo ni ma maombi ya kuleta mapenzi ya Mungu limwenguni. Okay, kwa hiyo tunakubaliana ya kwamba Yesu alijua atakayompata eh? Narudia tena tunakubaliana ya kwamba Yesu alijua atakayompata. Kwa swala la yeye kuteswa, sio kwamba anaamsha anasema, bro unaenda kuteswa, asema ye yeah. Nateswaje? Viboko, mijeledi Ah, ah, Mungu yategemea mm, kabisa. Hauna namna nyingine no. Aliwaandaa wanafunzi wake sasa. <laughs> alich angalia alichowaambia wanafunzi wake, anatafuta alternative, nilikuwa nafikiria, au ndio maana akaendelea mbele kidogo, akamwambia bakini hapa hapaaa lakini hiyo prayer point wameisikiaje, lakini wameisikiaje? Ina maana alisikia bwana mkubwa akisemaje? Ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke, lakini si kama mimi nitakavyo wewe. Sasa unajua, unasoma eyewitness account, uh, ushahidi wa macho uh, vibe la ya maombi hatujui nakataa ya kwamba sio lazima mtu afe ili watu waokolewe. Wewe Mungu ni Mungu wa rehema, unaweza ukatamka rehema tu watu wakaokolewe, wanaweza kaongeza toba zao tu, wakaendelea maombi, wakaendelea kuungama, Mungu ukawasikia, kwa sababu wewe ni Mungu unayesikia. Mimi ah, mwenyewe pia napenda kuishi Inawezekana mtumishi wa Mungu Petro alipatia, aliponiambia unawaza nini wewe? kufa kufa tu. Ninakataa kufa kufa saa ya kwanza, lakini mapenzi yako yatimizwe. Hii kitu kimeniganda, mapenzi yako afaili yatimizwe. Kumbuka aliwaambiaje wanafunzi wake, sala ile ya Bwana, katika kusali mfanye hili: baba yetu liye mbinguni, jina lako litukuzwe ufalme wako uje, mapenzi yako yatimizwe. Kwa akikumbuka kwamba aliwapa note na kusema mapenzi yako yatimize sema, ah, lakini si kama nitakavyo, mapenzi yako yatimizwe. Lazima turudi kwenye mstari <laughs> mapenzi lazima yatimize sema, lazima turudi kwenye mstari, kwenye mapenzi ya Mungu <laughs> maona na hekima fulani unakuwa nazo unapotaka kuacha kufanya mambo ya Mungu, yanakuja mahekima, hekima, hekima za namna nyingi, alafu nasemaje, ilio ya dunia hii tu. Kwa nini uende uinjilisti? Unajua sio lazima kila mmoja wetu aende uinjilisti, mimi si wengine, tunaweza tukasapoti huduma, hela zikawapeleka watu kaeski tukatoa hela zikawapeleka watu. Kwa hiyo no, wenye dhambi wa kutana na na wapisha tu, sio kazi yangu kuwaambia mimi, nitatoa hela kwa kuwaambia wengine waokoke, Yesu anawapenda aa. Lakini vipi, kwenye biashara unaweza ukapatana na mteja hiyo hiyo, ukinunua utakaa nayo miezi mitano hiyo hiyo lakini huwezi kuapa nini, wewe uzima wa milele, ukipata unapata milele. Hiyo kitu kile kile watu wanafanya marketing wewe, eh? Eh, uzima wa milele ukichukua unakaa nao milele. Wewe mwanangu, chukua bure hiyo. Kama unaweza kumshawishi mtu akanunua kitu cha kitambo kwa kulipa hela yake, kwa nini usimshawishi achukue bure? Njoo utwae uzima bure. Ngoja <laughs> niwaambie mwani watumishi wa Mungu kwa habari ya Injili, we have a precious message, tuna ujumbe ambao ni mtamu sana, ndio habari njema The glad tidings. The glad tidings tidings. Vipi sister? Mbona umekaa na naweza nikakwambia habari ambazo zinakuokoa milele kabisa milele kabisa, ah, milele ah, hizi habari njema. Hamna habari njema kama hizi, yaani unapiga na swaga kabisa hii. Hapo ukichukua hii, hii ndio mwarobaini wa dhambi. Ngoja nikae hapo niambie Unauza kama unauza madawa ya wa kulevya, wasemaje? Yeye ndiye anatoa sauti. Sasa nataka nikuambie habari za Yesu, habari njema sana. Natumia neji kiasi gani? Haleluya, mwambie. Mwanzo usiogope Relax, fanya kama unaongea kawaida na wataokoka watajazwa roho. Ni kawaida tu, kwa sababu nguvu haipo kwenye ukubwa wa sauti, hauko kwenye swaga, iko kwenye zile nguvu ulizoziachiria wakati unaomba kwa flow tu. Ameelewa? Ameelewa? Kwa nasema natafuta mazingira fulani ambayo nikimweleza ataelewa. Kwa mtu unataka una, una, una, una, una kumpia Injili, angalia miaka mitatu unatafuta mazingira fulani, mazingira fulani, mnapishana korido, ila sio mazingira sema bro a, si tunapitanga corridor, hatujawai kusalimiana. Mimi naitwa shemeji, we unaitwa nani? Victa, kuna habari nataka kuambia nzuri sana sidhani, kama umewahi kusikia, maana sinajua hana hii habari ukisikia unalala umetabasamu, kwani sio kweli? Wengi simkwa mlala hata mnaota ndoto mbaya. Nyie mnaota mnakimbizwa, mnaona, mnaona mnaingia kwenye moto wa jehanamu, mnaota, mnaota kuni, mnaota mmekuwa kuni, simkwa mnaota, mnaota majina yako shule ya msingi eh? mnaota mnakimbizwa na nyoka hizi ha, habari utazitakufanya ulale na amani. Yeah. Mimi mwenyewe tangu mwaka huu sina amani, mengia sina hela na amani pia sina yeah. Hii amani gani? Kwa, kama akiitwa njoo hapa kuna kazi kuendelea atakutafuta. Nataka kuzisikia bwana asifiwe, bwana asifiwe, lakini kila siku unatafuta engo engo, eh, engo kwani ni hesabu engo? unasikia Pedro kagongwa na gari kafa, engo haijapatikana bado. Shetani ameshatengeneza engo kitambo, ashamuondoa unatafuta <laughs> nini? Engo mwaka huu hakuna kutafuta engo, katika jina la Yesu. Unajua maana ya kuombea ujasiri? Ujasiri maana yake nini? Unajua neno ujasiri maana yake nini? Parezia, parezia maana yake nini? plain speech, ndio eh, yani ni flow ile kwenye kuongea, ndio maana ya parezia. Ujasiri ambao you, you, hauna reservedness, unaongea na mtu Fa no, no, hakuna swaga. Ni una flow kama yu make, yu, yu, I'm making a normal talk plain speech paresia, speech ambayo haina vizuizi, si wazi si, hivi nikisema hivi ataelewa hivi, flow no, no, no. Ndio maana ya paresia ndio ubiasiri pale boldness plain speech. Paulo alikuwa na plain speech mpaka gerezani. Kakatu anaongea anajitetea, akasema: Mfalme Agripa, je, waamini manabii? Ala, kumingiza kwenye kingi pale pale mahakamani. Mahakamani anataka mtu aokoke akiwa anaongoza kesi. Sasa, hapo mazingira gani? Na sasa, Mfalme naomba appointment. Mfalme Agripa, je, waamini manabii? Akashtuka. Ona, fikiri kwa maneno mazacho tarishawishi wewe, Petro, ndio Mkristo. Paulo akamwambiaje? Sio wewe tu, hiyo ni plain speech. Hakuwa na ikifika sala injili yuko, hakuwa reserved, anajiachia. Sio wewe tu, na hawa wote wanaonisikiliza, tumejiombea ujasina useme ile leo. Maana yake nini? That flow, that flow, that flow, plain speech. Mwambie <laughs> wenzako, plain speech. Plain speech nilikuwa naambia kwenye kambi, rafiki yangu mmoja, namna alivyonifundisha namna afanya njirisi. Sasa Godfrey alikuwa <laughs> anachekesha sana. Unajua sijai kumuona akijiandaa kufanya njirisi, yani njirisi ni kama vile, oya oh yeah, tuanze hapa, tuanze na huyu tuko, tuko kwenye sehemu dada ametuletea chakula akavetea ah, <laughs> na vinywaji, tukawa tunaongea mambo yetu. Akasema, yaani tunamwacha huyo hatujamhubiria. Sasa, oya bro, hatujajiandaa bwana, tunamwachaje? Utamhubiria dada, umewakubiria, unawekuona watu wanahubiri vingi habari za Yesu. Asema ndio, sisi ndio wenyewe. Sasasa ah, mbona umetoa ume silaha zote mwanzoni? Yesu namfahamuje? Akaanza na maswali, kaa hapa tukuhubiria. Akasema naangalia kwenye kamera hapa, ni waiter wakiniambia, nikikaa chini nitaitwa, simama hapo na vyombo vyako bwana. Aa, ili upate picha kamili, yuko na vyombo vyake hapo amesimama. Kwa hiyo simama hapo, inatosha. Dakika mbili hazitaisha. Yesu amefanya nini kwako? Maana yeye amesikia akasema alikufa kwa ajili ya dhambi zetu. Ah, akajitanganya sema asema oh, hapo una dhambi. Akasema ninayo. Tukaanzia hapa hapo, kwenye Yesu amekufa kwa ajili ya dhambi zako, lakini dhambi unazo anasema. Kwa nini unazo? hakuna aliyekamilika. Huo ndo kutokuamini. Mone Parezia Please speak Unaanza kuuliza huyu alivyokaa atakuwa Mwislamu, sijui kama ataelewa. <laughs> Aleluya! Kwa hiyo, Mathayo, tulikuwa wapi jamani? Nimeshachanganya sasa, nifika wapi? Nisaidieni jamani eh? likuwa Mathayo sita. Kwa hiyo Yesu alipokuwa anaomba <laughs> mapenzi yako lakini ni, ma, ni ma, mapenzi yako yatimizwe. Actually kwenye Mathayo sita alishawaambia nani? Wanafunzi. Kwa alipokuwa anaomba alikuwa anaomba, kwa anaomba very serious. Kwa wewe na hakika mwanzoni alikuwa haombi apite salama kwenye mateso yake na ufufu wake alikuwa anaomba nini? Aepuke kikombe Iko sawa eh? Alikuwa naomba maombi yale, alikuwa maombi ndio yalikuwa maombi sasa, na mpango wa Mungu hapana. Kwa ukiendelea kujitoa kwenye maombi, ndipo unapoua nini? Mapenzi ya mwili na mapenzi ya wanadamu, unatimiza nini? Mapenzi ya Mungu. That's why we keep praying. Ndio maana tunadumu katika kuomba. Kudumu katika kuomba ni namna ambapo una kill ile nia ya kibinadamu yale mapenzi ya kibinadamu yale mambo yanayotokana na mwili. Alisemaje? Roho i radhi, lakini mwili ni dhaifu. Come on, anasemaje? Ina maana ninajua nachotakiwa kufanya, lakini nasikia ukakasi, nasikia uzito, nasikia kukosa utayari, nasikia kukimbia. Thank God, aliendelea kuomba. mwaka huu katika jina la Yesu, ha, tutatafuta alternative. Katika jina la Yesu tutabaki kwenye maombi mpaka tutakapotembea kwenye mapenzi yote ya Mungu. Kwenye ulimwengu huu hakuna nafasi ya makosa mwaka huu, hakuna nafasi ya kujaribu kufanya kisicho cha kimungu, tushtuke baadaye tufanye cha kimungu. Tutapatia step one. Tunafanya nini? Tunadumu katika kuomba Fikiria Yesu angeongeza miaka mingine ishirini ya kusema ngoja kwanza, ngoja kwanza, ha. Lakini anaombea ya mapenzi ya Mungu. Nasemaga hivi, shida ya wakristo wengi, wamefundishwa maombi ni mwitikio wa mahitaji ya watu ya kimwili, lakini Yesu hapa hakuwa anafanya mwitikio wa mahitaji ya kimwili. Kwanza mahitaji ya kimwili alikuwa anaenda kuyapoteza uhai Kupumua. Ma kutoaibika si ndio? Eh, najua tumezoea maombi ya kibali pale. Yesu anaombaje maombi ya kibali? Nipe kibali mbele ya watu, ao neno utakalo sema walipokee, nikiwaambia msinipige, wasinipige, maombi ya kibali. Yesu anaombaje pale? Maombia na kataro ya kukataliwa. Wayahudi wote watamkataa, ataomba maombi ya na kataro ya kukataliwa. <laughs> ama nikuulize, Yesu anaomba pale Getsemane, na kataa roho ya kukataliwa na Yahudi? Narudia tena, Yesu ataomba maombi gani pale, nakataa navunja roho ya kukataliwa? <laughs> Ndio kwanza roho ya kukataliwa ndio inahitajika pale. Okay, kumwambia mkristo omba ukataliwe pale. <laughs> Kashaomba sura yako yakosaambia oh, unajua kwa nini upati kazi? ni kwa sababu sura yako imepakwa mavi. Ukipita kutaka kufanya interview wanakukataa, omba kibali, omba waombia nini? <laughs> kibali <laughs> Heri ninyi watu watakapokataa. ha, haya maombi ya kibali unayatoa wapi hapo? kwa mfano Emsom, emsikiza haya maombi, haya maneno ya Yesu: heri ninyi watu watakapo wakataa na kuachukia na kutupa jina lenu kama jina ovu kwa ajili ya jina, jina langu. Actually, wakati mwingine maombi ya kibali ni maombi mabaya. Woo! Nyumba yote imekaa kimya. Alo? Kwa sababu ukisema watu wote Dar es Salaam wakukubali, maana yake nini? Utaanza kupozi kwa namna ya kwamba hutaki kuwakwaza, maana unataka kukubalika. Kumbe wakati mwingine kwa kuamua kuwa blunt na kuhubiri injili kama ilivyo, inaleta kukataliwa, kukubaliwa, kukataliwa. Na wewe umezoea mtumishi, apostoli wako anakuombea maombi ya kukubalika kila siku, kila Jumapili, pokea kibali mwanangu. Alafu naenda najaribu, Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zako mbele. Wewe toka huko, nasema Baba, nimekataliwa kule. Sema, Baba, ninaomba unipe kibali. Unaenda unasema najua kokoka, nasema karibu nyumbani, kumbe ndio nyie, yeah. Unahubiri hiyo kila siku, sababu target yako ya kuomba sio mapenzi ya Mungu. nikufanya nini, nikubalike? Mungu akikukubali inatosha sana wale watakuwa kwenye mapenzi ya Mungu watakukubali pia. Huko ndani, unasafisha sura kwa damu ya Yesu. Naondoa naondoa kila aina ya ukungu kwenye sura yangu, kila aina ya ukungu kwenye sura. Nasema heri ninyi watakapo washtumu kwa ajili ya jina langu heri ninyi watakapo wapiga na kuwatesa na kuwaua, maana ndivyo walivyofanya kwa manabii waliopita. Mtumishi anasema kwamba heri ninyi watakapokutesa na kukua kwa ajili ya hilo jiwa sema. Mtumishi nafuta hiyo roho anayesema anaitwa Yesu. Kwa ni vizuri kuyajua mapenzi ya Mungu kabla ya kujua maombi unachokiomba. Kwa nini? Kwa sababu nini kinatokea ninapoomba? I submit myself in the god's plan Najitiisha katika mapenzi ya Mungu limwenguni. Mapenzi ya Mungu sio matamu siku zote. Mapenzi ya Mungu yanaweza kupambana na hisia zako. Kweli sio kweli? Ya, mapenzi ya Mungu yanaweza yakapingana na matakwa yako makubwa, Your major goals of life. Mapenzi ya Mungu yanaweza kuambia acha. Mapenzi ya Mungu yanaweza kutokea sehemu yenye unono ya kupeleka sehemu ambayo utatimiza mapenzi ya Mungu, lakini hakuna unono. Unajua unono eh? Yeah. Mapenzi ya Mungu yanaweza kutoka kwenye mahali pana unono kabisa. Najua ujazoea kusikia hicho, sababu tafsiri yetu akuwa kukubalika na Mungu ni pale ya mambo kila kitu kinaenda vizuri. Watu wengine wamefika mahali wanahusisha umaskini na kutokuwa na Mungu, kwa mtu akiwa hana vitu hana Mungu. Kwa hiyo Musa alikuwa hana Mungu alipotoka hek, alipotoka, alipotoka kwa, far, kwa Farao, wa, nani? Si White House ikulu, akaenda Midiani alikuwa hana Mungu no. Tafsiri ya maisha sio una nini au umekosa nini <todiharana> ni afadhali uwe hauna kitu, lakini uko ndani ya mapenzi ya Mungu kulikokuwa na vitu ambavyo huna furaha navyo, kwa sababu hauko katika mapenzi ya Mungu. Thats very important, haina maana lazima uwe ukiwa kwenye mapenzi ya Mungu lazima uwe na shida, haina maana. Lakini kama itahitaji kubadilisha mazingira yako kuwa katika mapenzi ya Mungu, thats good. I choose kusubmit katika mapenzi ya Mungu kuliko mahitaji yangu, i choose. Ukisha sema baba yetu liye mbinguni, ile sala itawahukumu Wakristo wengi wanavyoiomba hiyo ndo Baseline ya kwa hukumu wa Kristo wengi ambao hawaishi mapenzi ya Mungu wanafikiri wanaimba kila siku, kama hiyo sala ni nzuri, baba yetu liye mbinguni, na bado na watu wengine unayomwaomba. Hmm, una kitu kingine ambacho una idolize, lakini baba yetu liye mbinguni, jina lako litukuzwe. Kila siku asubuhi unaomba hayo maombi, maana yake nini? Natakiwa ni foka kulitukuza jina lako, jina lako, ufalme wako uje ufalme wa Mungu maana yake ni influence ya Mungu katikati ya mioyo ya wanadamu ambayo ni Injili. Nahubiri Injili, nasema ufalme wako uje. Naubiri Injili unakujaje? Watu kibao tu mtani kwako wajaokoka. Kwenye hayo maombi nayoomba, jina lako litu ufalme wako uje, mapenzi yako yatimizwe duniani. Tafsiri ya mapenzi ya Mungu ndo watu hawajui kabisa, na wakati huo huo Great Commission. You hauishi kabisa, uinjilisi haufanyi, ila mapenzi yako yatimizwe duniani. Na unasoma kabisa Mungu ambaye Mungu hutaka watu wote waokolewe, Paulo anaandika na kupata kujua iliyo kweli. Mungu hutaka watu wote waokolewe, hayo ni mapenzi yake ambayo yako plain kwenye agizo kuu, imetajwa mara nyingi, Mungu hutaka watu wote waokolewe, mapenzi yako yatimizwe duniani Mungu, ufalme wako uenei, ndo nacho maanisha. Ufalme wa Mungu uenea maana yake nini? Kila moyo wa moyo wa mwanadamu ni teritori, ni sehemu ya mfalme Mungu kukaa, ni sehemu ya Baba yetu kukaa. Ikiwa kuna watu hawana Roho wa Mungu ndani yao, ufalme wa Mungu hauenei ufalme wa Mungu unaenea kwa familia ya Mungu kuwa kubwa, watu wenye Roho wa Mungu wanapozaliwa wananazaliwa, ambao si kwa mapenzi ya mwili yohana moja anasemaje pale kumi na mbili kwa maana wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika wana wa mungu ndio wale walioamini jina lake ambao wamezaliwa si kwa mapenzi ya mtu si kwa mapenzi ya mwili sio anasemaje ni wale waliozaliwa kwa imani ndio wanaongezwa kwenye falme ya mungu haleluya tuelewana mpaka hapo kwa mapenzi ya mungu yanatimizwa tunapokuwa na nia kwa maana fundisho sahihi ujuzi wa kile Mungu anataka kufanya na pia kubaki kwenye maombi. Yesu alikuwa na nia sahihi, alikuwa na ujuzi sahihi, alikuwa na ukinzani ndio nini kichombaki aondo ashinde, ashinde jaribu la kutaka alternative. Prayer. Tena continuous prayer, maombi ya mwendelezo, maombi yasiyo katika maombi ambayo ni lifestyle. Kwa kila siku Yesu alikuwa anajisubmit kutembea katika mapenzi ya Mungu, kwa sababu alikuwa katika mwili duniani. Ni rahisi kufuata mapenzi ya mwili, ni rahisi kufuata hekima ya binadamu, kwa sababu alikutana wa na watu ambao walikuwa na muinfluence, alikuwa na wakina Petro ambao anamwambia nini, hakuna kufa. Basically, jaribu lilokua natokea Getsemane linafanana iliyotokea kwenye Mathayo kumi na sita alipomwambia mwana wa Adamu ataelekea Yerusalemu, atakamatwa, atakufa. Petro akamwambia hakuna ka okay, hilo ni jaribu. Hilo hilo limemtokea wapi? Getsemane. hilo la Getsemane limetokea ndani yake, sawa? <laughs> hilo la Mathayo kumi na sita limetoka kupita nani? Petro. Petro anamwambia hakuna kufa, no dying here. Nachagua mwaka huu kubaki kwenye maombi. Haleluya, nachagua mwaka huu kubaki kwenye maombi. nachagua mwaka huu kubaki kwenye maombi. Nachagua mwaka huu kubaki kwenye dua nitaomba zaidi mwaka huu. Kwa nini niombe zaidi? Nibaki katika mapenzi ya Mungu. Kama mazingira yangu hayaruhusu, hayanipi fursa ya kumtumikia Mungu, nabaki kwenye maombi. Milango itafunguka, nitamtumikia Mungu. Njia itafunguka, nitamtumikia Mungu maadamu inajua anachotakiwa kufanya. Yesu anajua kwenda msalabani, anaona alternative ya msalaba, lakini akabaki magotini. Sema nitabaki magotini kwa kama utaendelea kuomba, nisikilize vizuri. Mwaka huu kama utaendelea kuomba, hata kama hauoni namna ya kumtumikia Mungu katika ubora wake, milango itafunguka, utaona fursa, utaanza kuadjasi mazingira. Mazingira ya kwanza ni ndani yako. Akasema ondokeni, tendeni zetu. I am ready, niko tayari. Mungu anataka wote tuwe sehemu ya kusema tuko tayari kwa ajili ya mapenzi yako. Tuko sawa. Tuko sawa eh? Tuko sawa. Tuko sawa. Ni afadhali mapenzi ya Mungu yanipeleke porini kuliko nibaki mjini nje ya mapenzi ya Mungu. Ni afadhali mapenzi ya Mungu yanipeleke Afghanistan kuliko nikae Marekani nje ya mapenzi ya Mungu. Ni afadhali mapenzi ya Mungu yanipeleke ndani kabisa kwenye miji ambayo imejaa wachawi kuliko kubaki kwenye miji yenye kila kitu kizuri nje ya mapenzi ya Mungu. Kwa sababu kutii mapenzi ya Mungu ni bora kuliko kitu chochote. Haleluya! hakuna satisfaction kwenye maisha ndani ya mtu ambaye yuko nje ya mapenzi ya Mungu, na unajua uko nje ya mapenzi ya Mungu. Hata ukijaribu kuweka kelele za aina zote, sauti ndogo ndani yako itaendelea kusumbua. That's why we pray. Yesu aliomba, Yesu aliomba. Angalia hapa anachokifanya nachokifanya, Msaidi wangapi tulikuwa? Thelathini na sita, tuanze twende pote. Kisha Yesu akaenda 26 Mathayo. Kisha Yesu akaenda pamoja na nao mpaka bustani ya Gethsemane akawaambia wanafunzi wake, ketini hapa niende kule nikaombe. Akamchukua Petro na wale wawili wa Wazebedayo, wana wawili wa Zebedayo akaanza kuhuzunika na kusononeka. Basically, umeona huzuni eh? Wakati mwingine mapenzi ya Mungu yanaweza kuleta huzuni. Kwa nini anahuzunika Yesu? Kwa mara ya kwanza afurahi katika roho, anahuzunika kwa sababu ana alternative. Hayuko katika amani kabisa, lakini akafanya nini hapa sasa? Nane, ndipo akamwambia roho yangu ina huzuni nyingi kiasi cha kufa, kaeni hapa mkesha pamoja. Nasema ina huzuni nyingi kiasi cha kufa. Alternative ilikuwa kutafuta amani feki Njia nyingine. Lakini mimi kufa no, na uzuni nyingi kiasi cha kufa, kaeni hapa mkesha nami kanap. Akaendelea mbele kidogo, akaangua kifulifuli, akaomba akisema, baba yangu, angalia, ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke, alakini si kama nitakavyo, bali wewe utakavyo wewe. Ndio maana wakati mwingine, ndio maana, nisikize vizuri, wakati mwingine unaweza kwenda na prayer point kwenye maombi ukarudi na Mambo mengine. Kwa sio kila sehemu Mungu anakwambia ndio. Hello. Ya. Yeah. Sio kila sehemu Mungu anakwambia ndio. The more you pray, Mungu anaweza aka adjust prayer point zako. Hello. Unaweza kuomba Mungu akaanza ku adjust prayer point zako. Kwa hiyo anasemaga if prayer doesn't change anything, it will change your heart. Kama maombi yabadilishe chochote cha kwanza, itabadilisha moyo wako, itabadilisha moyo wako. Prayer points zinaanza kubadilika. Halafu mstari wa arobaini, akawajia wale wanafunzi akawakuta wamelala. Aa, ndio ile timu mbaya ya maombi, naenda kuomba wanaenda kulala. Mko mlimani, unainama kifudifudi, wao wanainama wanasinzia. Unaona maono wao wanaota ndoto. <laughs> Mungu asikupe watu aina hiyo mwaka huu kabisa. Mbona mnaenda kwenye kuomba? Nafikiri wanakuomba naomba na wewe, kumbe wanalala. Haleluya. Wanafunzi wako wasilale, si ndiyo? Akaendelea mbele kidogo kwa side wa, wa ngapi? Akawajia wale wanafunzi wakakuta wamelala, akawaambia Petro, je, mkuweza kukesha nami hata saa moja? Kecheni muombe msije mkaingia majaribuni. Akasemaje? Roho iradhi lakini mwili ni dhaifu. Kwa jaribu hapa ni nini? Kutaka kudivert mapenzi ya Mungu. Mwili ni dhaifu. Umeona changamoto eh? Roho iradhi lakini mwili ni dhaifu. Kwa namna ya kudili na huo udhaifu ni nini? Stand fast in prayer, continue praying. arobaini na mbili. Akaenda tena mara ya pili akaomba akisema, baba yangu, ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke, nisipokunywa mapenzi yako, nisipokunywa mapenzi yako yatimizwe akaja tena akawakuta, amelala, maana macho yake yamekuwa mazito. Akaacha, akawaacha tena, akaenda akaomba mara ya tatu, akisema maneno yale yale. Kwa alirudia maombi mpaka maombi akabadilishwa. arobaini na tano. Yale, yale. kisha akawajia wanafunzi wake akamwambia, laleni sasa mpumzike, tazama, saa imekaribia. Angalia, anatamka sasa, na mwana wa Adamu anatiwa katika mikono ya wenye dhambi, amekuwa tayari Yes. Yeah. Ametaka alternative? No. Ameachana nayo? Ndio. Yeah. Aliomba maneno yale yale mara tatu? Ndio. Yeah. Lakini amekuja nini? You must die. Ondoke ndio nzee, tazama yule anayesaliti amekaribia. Na ndio maana yeye alikuwa ameomba ili msustain hata alikuja kumshika. Uone kama ana chuki dhidi ya yule Iskariote. Wakina Petro akaona isiwe shida, umekuja, unataka kumshika Bwana wetu, kachukua kisu, pa pa, ondoka na sikio la mtu. Yalikuwa ni mapenzi ya Mungu. Nani anaingia jaribuni hapo? Petro. Petro anajaribiwa. Anaambiwa al, ah, Yesu alisemaje? Msilipize baya kwa baya. Yeye alikuwa anafanya nini? Mambo yale yale ambayo Yesu ameyatii kutimiza mapenzi ya Bwana. Amefundisha kwenye ma, mahubiri ya mlimani pale. Waombeni wanaowaudhi. Msilipize ovu kwa ovu. Yesu anawaambiaje, ukishi kwa upanga utafanya nini? Utakufa kwa upanga. Maana yake this is not the lifestyle unatakiwa kuishi. Rudisha hala. Rudisha panga hala ni mwako. So, maana ndivyo ilipopaswa iwe. Lazima nipitie haya. Umeona submission to the will of God regardless. Bila kujali mazingira aina yoyote. Anajitoa kikamilifu katika mapenzi ya Mungu. Kwa maombi anakusaidia kujitoa katika mapenzi ya Mungu limwenguni. Tuko sawa, eh? Maombi anakusaidia kujitoa katika mapenzi ya Mungu ulimwenguni and that is very important for us. Amerudia kwenye maombi pia kwenye kwenye kwenye Marko, marko 14 mstari wa 17 hadi 50, the same prayer. Luka 22 mstari wa 39 hadi 51. Maombi haya hayo kwenye milima ya Mizeituni au Getsemani. Na moja. Kwenye Luka 22 anasema ilikuwa de, kama ilivyokuwa desturi yake. Kwa Yesu alikuwa na desturi ya kuomba. Kwa mwaka huu jenga desturi ya kuomba kama Bwana wako. Kwa sababu hiyo desturi itakusaidia kuishi mapenzi ya Mungu. Itakusaidia kutembea katika mpango wa Mungu katika ulimwengu huu. Itakusaidia kutotembea katika udhaifu wa mwili. Roho iradhi lakini mwili ni dhaifu. You come back to the plan of God. Mwaka elfu mbili na ishirini na tano, hakuna mmoja wetu ambaye anatoka nje ya mpango wa Mungu katika jina la Yesu. Hakuna mmoja ambaye atakuwa na maisha sio na prayer. maisha sio na maombi, you make prayer your lifestyle. Haleluya, utafanya maombi mfumo wako wa maisha, utafanya kama Bwana Yesu desturi yake ilikuwa ni kuomba. Wakati anabatizwa Yesu alikuwa anaomba, mbingu zikafunguka. Kabla haja, hajaanza huduma yake alikuwa anaomba, alienda jangwani akaomba siku 40, kaanza huduma yake. Kabla hajachagua wanafunzi wake 12 alienda akaomba masaa mangapi? 12. Kabla hajachagua wanafunzi wake literally like ni kama vile hakuna kitu Mungu anaweza kufanya bila mtu kuomba. Actually, namna Mungu anavyotenda ni kupitia maombi ya waamini. Sijakosea hiyo sentensi. Mungu hafanyi kitu duniani isipokuwa kupitia maombi ya waamini. Kwa ukiona waamini hawaombi, nguvu za Mungu hazitapatikana, na kama nguvu za Mungu hazitapatikana, maana yake mapenzi ya Mungu hayatatokea. Paulo alikuwa anajua umuhimu wa kuomba kiasi kwamba anaandika kwenye waraka, mtafanikiwa mtajaliwa kuniona kama mtaniombea yuko gerezani lakini anajua waamini wakiomba nitatoka gerezani. Waamini walipogundua kwamba Yakobo ameshauawa kwenye sura ya kumi na mbili ya matendo ya mitume immediately, kitu kilichofuata ni nini? walikuwa wote mahali pamoja nyumbani kwa mama yake Yohana ma, ma, ma, Marko, ma, Marko, walikuwa wanaomba. Walipokuwa wanaomba Petro akaachiwa lakini Herode alikuwa ameweka mpango tayari, watu wa kumua walikuwa wameshaandaliwa, siku ya kuawa ilikuwa imeshaandaliwa. Lakini watu wa Mungu waliposimama wakageuza kila ambacho Wayahudi walikuwa wanategemea na Herode alitaka kufanya. Malaika wakaingia kazini. Malaika walipoingia kazini, milango ikaanza kufunguka, malaika akaenda. There was so much power, kwa sababu maombi yameshafanyika. Kuna watu walikuwa kwenye nyumba wanaendelea kuomba so much supply of power nguvu za Mungu zilikuwa zimeachiliwa kiasi kwamba malaika wanatokea kawaida, waingia kwenye nyumba, wanaingia gerezani. Alikuwa amelindwa kati na vikosi vinne vyenye askari wanne wanne, akawekwa kwenye mlango namba nne ndani kabisa Petro. Lakini hakuna milango mizito ambayo nguvu za Mungu haziwezi kuvunja. Hakuna umbali ambao nguvu za Mungu haziwezi kutembelea. Alikuwa amefungwa alikuwa na viatu vyake hajavaa ajavaa malaika ambia, anyanyuka akanyanyuka nyanyuka zikakatika minyororo ikakatika ile mfunga akavaa viatu vyake, akafikiri anaona maono, lakini bora alikuwa na tii. Akatoka mlango wa kwanza, amefunga mlango wa pili, mpaka mlango wa mji ukamfungukia. Alikuwa ana enjoy automatic doors, kabla automatic doors hazijatengenezwa akapita pa. Akaenda yule malaika akiendelea. That has to be supernatural. Malaika haonekani mjini ovyo ovyo unless nguvu za Mungu zimefanya wa rea, waonekani. Nguvu za Mungu ndio zinaleta effect ya malaika kuonekana mtaani. Ndio maana tunajua kwa nini wakati Yesu anazaliwa kulikuwa na ministry of angels isiyo kawaida, kwa sababu Anna binti Fanuel na mzee Simeoni walitumia miaka kuombea kuzaliwa kwa kiasi kwamba kilikuwa kabla jambo alichotokea malaika anatokea pa, ndoto zimenyooka, si sio kama ndoto za Wakristo wengi leo zilichojinyongorota pa, malaika anamtokea Mariamu, mimba ulionao ni kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. tazama, tazama utapata ana straight, Yusufu anataka kuondoka, usimwache mkeo, malaika plain. Watu walikuwa wameomba miaka themani na nne. Kwenye Luka mbili imeandikwa vizuri. Ana binti Fanueli alikuwa ameolewa akakaa kwenye ndoa yake miaka saba. Baada ya miaka saba akaolewa tena. Mume wake alifariki. Akabaki anaomba kwa ajili ya tumaini la Israeli. Tumaini la Israeli maana yake nini? Walikuwa wanatarajia ujio wa Masihi. Mama akaanza kuomba. 84 years power of God was made available in Jerusalem. Herode anataka kumua mtoto, pip pip, pip malaika anatokea. Peleke mtoto Misri. So much power available. Malaika anatokea tena, mrudishe mtoto Misri nani nyumbani, bila kujali. Hata walioenda kumwangalia, wakati wanatoka, malaika wa Bwana wakawatokea kamba, we msiende kwa Herod pichani. Hivi kulikuwa na so much direction na angelic ministry. Haleluya, haleluya. Tutaomba mwaka huu. Kutakuwa na supernatural direction kila mahali. Kutakuwa na watu wanajitokeza nasema Mungu ameniambia. Jana malaika amenitokea. Nimeelekezwa na Mungu nije kwako. Kuna moja mbili tatu. Neno la maarifa litakuwa rahisi. Neno la hekima litakuwa rahisi. Utendaji wa nguvu za Mungu utakuwa nomo nomo nomo nomo. Why? We give ourselves continuously in prayer this year and the year to come. Tutajikuta kwenye magoti tukiwa tunaomba, tukiwa tunasema na Baba, tunaachilia nguvu. Haiwi ngumu kutimiza mapenzi ya Mungu kwenye huduma hii tena. Kwa nini? Kila mtu anaona huduma hii ni pamoja na kuomba. Mungu anakuambia tu, toka kwenye hiyo kazi na nyingine. Ina rahisi ku communicate, angalia, malaika anasemaje, chukue mtoto, usifanye hivi, pita hivi, fanya hivi. Hata alipokuwa na mahitaji watu waliambiwa kule, wakakusanya vitu vya kumpelekea Yesu kwenye hori la ng'ombe, Wakawa relocated find a place. Haleluya, haleluya! Kwa hiyo mnajua funguo za kubaki katika mapenzi ya Mungu, kutembea katika maelekezo ya Mungu, kutembea katika nguvu za Mungu, inaitwa nini? Baki kwenye maombi mwaka huu, usibaki kwenye kula baga tu mwaka huu, have met much of your time in prayer. Tafuta kwenye kazi yako nafasi, nafasi za kuomba, tafuta chepuka hapa na hapa, ukiomba Hizo break times tumia kwenye maombi. Hizo safari zako, naendesha gari, tumia kwenye maombi. Umepanda dalala, tumia kwenye maombi. Umepanda pikipiki rekata le break eto. Ndugu yangu naongea nini? Naongea na baba, wewe endesha pikipiki. Every place get haufi kwa kufungua kinywa kila saa. Hakuna mtu aliyekufa kwa sababu ameomba akiendesha gari, ameomba akiwa sijui nini, ameomba akiwa anamsubiri mtu. Hakuna mtu amekufa kwa sababu ameomba sana. Tunajua tu anaoomba sana ajikuta mara nyingi kwenye mapenzi ya Baba. Na nataka wakati ujiombe tu. Mungu nisaidie mwaka huu. Niongeze juhudi katika kuomba. Niongeze pattern ya kuomba. Maana kuna mambo haya yatatokea nisipoomba. Kuna mapenzi ya Mungu yatatumia nisipoomba. Alaka uchukue dakika chache hapo. Uombe kwa ajili yako. Just pray for yourself. Simama kwa miguu yako. Shiragora boss ya Mandarabus. Simama kwa miguu yako. Simama kwa miguu yako. Simama kwa miguu yako. Jiombe dakika mbili hapo. Jiombe, jiombe, fungua kinywa tu. Jiombe, jiombe, jiombe. Jiombe, jiombe unachosema moyoni mwako kwa habari ya huduma yako, maombi yako, ukwaji wako. Thank you Lord Jesus. Katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu. In the name of Jesus. Huduma yako inakuwa upya kabisa. Utendaji wako kwenye huduma unabadilika kabisa. Motivation yako ya huduma inakuwa strong. Maagizo na maelekezo ya kiungu yanakuwa rahisi kwenye maisha yako na huduma yako. Utendaji wa Mungu unakuwa halisi kwa namna ambayo haijatokea. In the name of Jesus. Katika jina la Yesu Kristo. Katika jina la Yesu Kristo. Katika jina la Yesu Kristo. Katika jina la Yesu Kristo. Nguvu za Mungu zinakusaidia kubeba kwenye mstari. You have supernatural direction. In the name of Jesus. Huduma yako ina direction. Maisha yako na direction. Maisha yako na direction. Maisha yako yana mwelekeo wa kiungu. Huduma yako na mwelekeo wa kiungu. Unao msaada wa Mungu ya kutenda kwako kwa mwaka huu. Hautapotea kwenye mapenzi ya Mungu mwaka huu. Hakuna mmoja wetu ambaye atapotea kwenye mapenzi ya Mungu mwaka huu. Ikifika Disemba tutamshangilia Baba. Oh, nimeongozwa mpaka hapa. Mungu amenisaidia. Mungu amenisaidia kufanya huduma. Mungu amenisaidia kwa na matokeo. Mungu amenisaidia kutenda sawa sawa. Oh, sijaondoka nje ya mapenzi yako mwaka huu. No loss in 2025. Hakuna kupotea, hakuna kupotea, hakuna kupotea, hakuna kupotea. Hakuna kupoteza mwaka bila kuishi mapenzi ya Mungu. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Unayo mwongozi ya roho kabisa, unayo mwongozi ya roho kabisa. Unaichukulia maombi kwa uzito mwaka huu, kama kuna mwaka umeomba haujawahi kuomba kama mwaka huu, kama kiwango cha maombi umewahi kufikia mwaka huu, utaogelea kwenye utukufu wa ombaji. Utaona neema ya kuomba iko ya juu yako, hautastruggle kuomba, katika jina la Yesu. utaona neema ya kuomba utaona neema ya kuomba au itakuwa ngumu kupiga magoti ofisini kwako na kuanza kuomba, au itakuwa ngumu kuanza kuomba njiani. Na huduma yetu itakuwa supernatural. Kila mtu anakuwa anavuna vitu supernatural, anapokea vitu supernatural, anatembea katika supernaturality. In the name of Jesus, in the name of Jesus, in the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Kama kuna mtu amekuja anaumwa, nyosha mkono wako juu. Unasikia kuombea, nyosha mkono wako juu? Nguvu za Mungu zikudumie hapa. Unaumwa, nyosha mkono wako mkono juu, punga mkono namna hii. Kama unasikia unaumwa. Kama mkono wako namna hii. Toka mkono sehemu inaumwa. Kama mkono sehemu yako inaumwa. Kama ni kwenye mwili wote, kwenye damu, kichwani. Baba, katika jina la Yesu. Baba, katika jina la Yesu. Sante kwa sababu ya nguvu ya uponyaji iliyo e katika jina lako. Katika jina la Yesu Kristo, nguvu ile iliyomfufua mfu, Yesu Kristo, inarekebisha e kila hali kwenye mwili huo, kuanzia utosi hadi unyayo. In the name of Jesus. Haya mateso yaondoke saa hii, haya mateso yaondoke saa hii. Wewe ni Mungu mponyaji, itu maneno lako nipone. Wewe ni Mungu mponyaji. Hebu imba ubeti mara moja. Yes. ponya haleluya! Yote tuliomba yamekuwa katika jina la Yesu, haleluya. Nakutakia wiki iliyo bora sana, nguvu za Mungu ziendelee kukuhudumia, tukae na very supernatural week, ukawa na wiki yenye matokeo ya kiungu. Nguvu za Mungu zikusaidie katika kila utakofanya, ukae mwepesi katika kuomba, mwepesi katika kufanya huduma, haleluya. Ukaone matokeo ya kiungu kwenye kila unachokifanya, kwenye biashara yako na kazi yako