Lakini waliposikia kwamba yu hai naye Magdalena amemwona, naye amemwona, hawakufanya nini? Hawakuamini. Sema wewe unatuingilia kwenye maombolezo, unajua, unajua watu wajua bwana, mambo ya kuomboleza, unawatania watu wakati wanaomboleza. Unafikiri yule alikuwa rafiki yetu yule, ujue serious mbili. Baada ya hayo akawatokea wawili miongoni mwao bila shaka ni Klopa na mwenzake. Akiwa na sura nyingine, yani Yesu alikuwa anapiga advertise baada ya ufufuo. Jamani mwili wa utukufu ni mzuri sana. Unaweza switch, uka switch unachotaka, ukaapia black, white, red, blue, yellow, tall, short. Kaingilia mlangoni, kaingilia baharini, kaingilia hapo, ukatokea chini, ukatokea juu. Si alikuwa na mwili wa utukufu? Asum, nao alikuwa akienda njiani kwenda mashamba ndo hao sasa, eh? Na mwenzake. Alafu akasemaje? Mstari wa 13. Nao akaenda zao wakawapa habari wale wengine. Alafu akasemaje? Wala hao pia hawakuamini. Kumi na nne. Baadaye akaonekana na wale kumi na mmoja walipokuwa wakila, unakumbuka Luka 24:44, walipokuwa wakila akasemaje? Akawakemea kwa kutokuamini kwao na ugumu wa mioyo yao, kwa kuwa hawakusadiki wale waliomwona alipofufuka katika wafu. Ngoma ilikuwa ni kutokuamini, imetaradadi mji mzima umejaa nini? Unbelief. Ndio, sembuze wanawaza ujio mara ya pili. Let's be serious. <laughs> Eti, ndugu zangu, alipofufuka tu hawakuamini, sembuze aje na mawingu Ilikuwa imeisha sema, imeisha pero. Petro akasema, mashua ziko wapi? Karudi kufanya nini? Kuvua samaki. Samaki mia tano samaki, haleluya <laughs> samaki. Samaki mia tano samaki. Petro ndio alikuwa na bwana. Acheni hizo story, bwana. Samaki mia tano kilo, mia tano kilo, mia tano kilo <laughs> inauma. Umekaa na mtu miaka mitatu mlijua atakuwa mfalme, alafu amedanja ajawa kitu, amekuwa maiti hajaitwa hata hayati. Alafu mlikuwa mnatembea naye mjini kila sehemu, we na wanafunzi wako. E, hey, tulieni, tulieni mfalme huyu, tulieni, tulienieto, mnazingua <laughs> <laughs> huu jamaa atapotezwa sasa. Tulieni, tulieni, tulieni, unasikia? Imekata huko tena, unaenda kuungana na wavuvi wenzako vipi? Viku, mashua zangu ziko wapi hapa <laughs> bwana wako iko wapi sasa? Acha hizo ah, story bwana. Tuongee mambo mengine, kwani samaki siku hizi nazohinga <laughs> nauma Mathayo kumi na saba ishirini na mbili na ishirini na tatu na kuonyesha tu ya kwamba ni ngumu kuwaza ufufuo, ni ngumu kuwaza nini kurudi <laughs> mara ya pili How do you think pet Yesu alikuwa naombia kurudi mara ya pili, awaamini je? Hicho kwanza ingiwasaidia nini? Waliohubiri mwaka elfu mbili, Yesu yuko malangoni. Washaondoka, washapita malango yao wenyewe tayari, lakini nuru ya injili inazidi kuangaza, katika jina la Yesu kile ambacho tulikuwa tukifahamu tunakifahamu katika jina la Yesu. Mathayo kumi na saba ishirini na mbili na ishirini na tatu. Nasemaje? nao alipokuwa akikaa Galilaya, Yesu akamwambia, mwana wa Adamu anakwenda kutiwa katika mikono ya watu nao watamua na siku ya tatu atafufuka ishirini na tatu. hata mimi nimesikitika baada ya kusoma <laughs> Maana mangapi mawili wakasikitika sana. <laughs> Yesu kawaambia vizuri kabisa hivi. Unasikitikaje kwa mtu amesema nakufa nakuja? Wakasikitika sana bado. Mnafikiri walikuwa wanazungumzia mambo haya unayofikiri? Aikai kabisa. Wakasikitika sana. Kiingereza wametumia neno gani? They were Matayo ngapi hiyo? Kumi na saba, ishirini na tatu. Akasikitika sana. Asemaje? Kinasemaje? And they were exceedingly sorry. Exceedingly sorry. Jamani, najua sorry? Alimsikitikia walipata na stress. Yesu amesema nakuva naufuka, wanapata stress they were distressed, distressed. walichoka kabisa, umeelewa? mkutazaa mioyo yao sasa na mazingira yao eh, kwao. Okay, tumesema tafsiri yetu ya unyakuo wenyewe, walikuwa waizungumzi pale na ni kwa sababu naweza nikakuonyesha kitu ambacho itaondoa kwanza tafsiri yetu ya unyakuo na hapo, kwamba havina uhusiano. ishirini na nne, ishirini na nne. Natafuta ule mstari ambao nasema itakuwa enzi za Nuhu, iko mstari wa ngapi? Naenda kwenye ishirini na nne mstari wa na, na kuondoa kwenye unyakuo kwanza hapa ili ufute unyakuo kwenye Mathayo ishirini na nne tufute, naomba tusome thelathini na sita ishirini na nne thelathini na sita Alafu unaweza ukaenda nyumbani ukakaa kusoma, na nawewe umaakua mistari pale, sio kasema alifundisha uongo. Soma mistari hiyo, mistari mingi Kabla hajaita uongo nini, uwe na mistari ili useme ni kweli, ila ili onekane una hila ia a, anasemaje? Walakini tuseme wote, habari ya siku ile na saa ile, hakuna ijuae, hata malaika walio mbinguni, wala mwana, ila baba peke yake. Tulia kwanza nahiyo, eh? Saba, kwa maana kama vile ilivyokuwa siku za Nuhu. siku za Nuhu. Siku za Nuhu. Siku za Nuhu. Imerudi wapi hapo? Mwanzo. Sura ya ngapi hiyo? Sita eh? au saba. Siku za Nuhu. Itakuwaje? Inasemaje? Ndivyo kutakavyokuwa kuja kwake mwana. Nimesema kuja kwake tutaenda huko mbele. Lakini nataka nitoe kwanza unyakuo. Utakuwaje? Thelathini na saba. Kwa maana kama vile ilivyokuwa siku za Nuhu ndivyo tawakuwa kuja kwa Mwana wa Adamu. Sasa nane? Kwa kwa kama vile siku zile zilivyokuwa kabla ya gharika, watu walikuwa wakifanya nini? Wakila na kunywa, wakioa na kuolewa hata siku ile walioingia Nuhu katika nini? Safina. Anasemaje maisha yalikuwa yanaendelea kawaida? Hakuwa anakataza kula, kunywa na kuoa. Alafu kwa nini ameweka vitu vyote sehemu moja hivi? Kula, kunywa, kuoa. <laughs> mstari ngapi? saasina tisa. wasitambue wasitambue, hata garika ikaja ikawachukua wote. Ndivyo atakavyokuwa kuja kwake mwana wa Adamu. Nasemaje? wakati ule wawili watakuwako kondeni, mmoja atwaliwa, mmoja aachwa. Wanawake wawili watakuwa kisaga, mmoja atwaliwa, mmoja aachwa. Twende hivi yako ya unyakuo tuweke hapa, si ndio eh? Alafu wakati wa Nuhu tuweke hapa kwenye wakati wa Nuhu, kulikuwa na walioamini ujenzi wa, wa ek nani? safina ya Nuhu na waliokataa kuamini, si ndio eh? tuwapange chini walioamini wa na juu wasioamini wa, tuje na hapa kwenye picha yako ya unyakuo. Kuna walio amini na wasio amini. Okay, naomba niulize kwenye unyakuu ambao tunafundishwaga, nani ananyakuliwa na nani anaachwa? Anaye amini anafanya nini? Ananyakuliwa. Kunyakuliwa maana yake nini? hmm. Na sasa naomba, naomba kwanza tutumie ile neno pale imesema, mmoja anyakuliwa mmoja aachwa Imeandikwaje? mmoja atwaliwa, mmoja aachwa. Tuje huku, mmoja atwaliwa, mmoja aachwa. nani alitwaliwa na nani aliachwa? waliokuwa ndani ya safini ndio walioatwaliwa au ndio walioachwa? kwa waamini waliachwa, ngoja wakati wa Nuhu nani aliachwa, au mi ndo nakosea? waliokuwa ndani ya safini na walio safina na walioamini, au wasioamini k okay? Ngoja, nini maana ya kutwaliwa misibani? amjawai kwenda Bwana alitoa, Bwana alitwaa kao, kutwaa maana ake nini? kufa kwa waliokufa, ni waliokuwa ndani ya safina au nje ya safina? Walioamini ni waliokuwa ndani ya safina au nje ya safina? Okay, kwa waliotwaliwa ni waliokuwa wapi? Walioachwa ni waliokuwa wapi? Kwa kama anafundisha kutokea sinario hii, maana yake tutumie saa kwa unyako wenu, walionyakuliwa ni watu gani? Ngoja, waliondolewa duniani ni watu gani? waliobaki duniani ni watu gani? Wa? Kwa waliobaki duniani watu gani? Okay. Safina ilibaki na waamini au na wasioamini? wa kwa hiyo waliotwaliwa ni watu gani? Okay. Kwa unyakuo wenu, kwa unyakuo wenu, tuanze na wakwenu, nitawanyanganya baadaye. Sababu, hakika hamstahili kukaa hapo, kwa unyakuo wenu na wangu. Tuweke kwenye mabano hivi, kufunga na fungua, semeni Wanaotwaliwa ni watu gani? Afu na wanaobaki ni watu gani? Kwa hiyo tunaposemaga kwenye ile filamu, tunaoonyeshwaga picha watu wanaendesha ndege, rubani amenyakuliwa kwao, rubani alitakiwa awe mtu gani? Ok, kwa mtazamo wetu ni mwamini. Kwa tukiendesha tukibaki kwenye hii nyumba wakaondolewa wengine. Waliobaki ni watu gani? Yesu alifundisha huo unyakuo kwa kutumia mfano gani? Nuhu na garika, si ndio? Garika iliwabeba watu gani? Walibaki watu gani? Kwa hii huu unyakuo wa hapa umetwisti hapo. Ni sawa eh? Kwa sababu kama tungekuwa honest kupangilia maneno aliyosema Yesu, maana yake kama huo ni unyakuo, basi maana yake nini? Waliotwaliwa ni wasioamini wa waliobaki ni waamini, yet hakuwa anafundisha unyakuo, alikuwa anafundisha kitu kingine kabisa. Kwa sababu amezungumza habari za nini? Vita. In fact, anazungumzia kubomolewa kwa hekalu. Wewe niweke pause kidogo. Watakuja kubomoa hekalu, watakuja na kuteka watu. Watawaacha wengine, watawachukua wengine. Waliobaki, Si ndio? Kuna watakao baki Yerusalemu na watakao ondolewa Yerusalemu. Nimekupa samari, utakuja baadaye. Kumbuka hekalu natakuwa libomolewe. Si ndio? Kwa wabao unaobomoa inabidi wae na nguvu na wakija lazima wavamie na wakivamia, watabeba watu na wataacha watu. Tuende taratibu kwanza. Tunazungumzia kubomolewa kwa hekalu eh? Kwa kubomolewa na hekalu ni ishu ndogo, inatakiwa taifa lenye kubomoa hekalu liwe na nguvu ya kuteka mateka kwa Yesu alikuwa anafunua unyakuo, amesema kama ilivyokuwa katika wakati wa Nuhu, na hapa alikuwa azungumzia atakufa, amesema itakuwa kama kama. Maana yake kuna watu wataachwa Yerusalemu na wengine wataondoa Yerusalemu, hiyo ni habari ya vita za watekaji. Bwana asifiwe. Yet, yet, hiyo ni kuja kwa Bwana. Tuache kwanza hiyo kuja kwa Bwana. Ekalu limesha bomolewa. Na maana niulize, Hekalu alijenga Suleiman, liko Yerusalemu bado? Limeshabomolewa eh? Eh. Kwa hiyo hayo mambo yameshatokea eh? Eh. Asante Yesu. Imeisha. Hekalu la Suleiman liko Yerusalemu? Halipo. Limeshabomolewa? Yeah. Kwa nini Hekalu lazima ibomolewe? Tutaangalia matumizi ya mifano yote kwenye Biblia ya kwamba lazima every type and shadow should be destroyed Safina mnajua ilipo? Nyoka wa shaba. Okay. Okay. Nimeanza na hizo tatu kwanza: safina, nyoka wa shaba, hema ya kukutania na hekalu. In fact, hekalu sio nyumba halisi ya Mungu, ni mfano wa nyumba ya Mungu. Nakumbuka sababu so, nyumba ya Mungu ni nani? Sisi. Iko sawa? Kwa hiyo nyumba ya Mungu ikiwepo iliyo mfano na ile halisi, unaondoa halisi au unaondoa mfano? Unajua, kuiabudu nyoka wa shaba ilikuwa ni ibada ya sanamu. Baadaye mfalme aliyesimamisha nyoka wa shaba aliambiwa anafanya ibada ya sanamu. Mfalme aliyekuja kukatakata, akaambiwa namwabudu Mungu, si ndio? Kwa sababu ile ilikuwa ni a shadow kwa hekalu, ilikuwa ni illustration ya kile ambacho Mungu atakuja kufanya ulimwenguni. Ni kama Musa aliona mpango wa Mungu wa ulimwengu akatengeneza kichombo kidogo cha kufundishia. Unajua hiyo? Unajua hiyo hekalu ni nini? Mnakumbuka? Hekalu sio kitu chenyewe, mnakumbuka? Ndio maana Yesu akawaambia hivi, hamtamwabudu Mungu tena katika hekalu Yerusalemu au mlimo huu, bali katika roho na kweli. Maana yake nini? Waabudu halisi wanatengenezwa nje ya hekalu Yerusalemu na nje ya mlima ulioko Samaria. Kwa nini? Kwa sababu ni kwa imani. Hekalu ilikuwa ni lugha ya picha yeah. Okay. Wezi ukaona unakumbatia picha ya mke wako wakati yuko pale, hmm, nimekumisi mpenzi, wow, wao mom, picha lengo la picha ni kukufundisha uhalisia. Iko sawa, iko sawa. Naomba niulize, Waisraeli mpaka leo wanakula mana leo kware zinashuka? Kwa nini? Maana zililetwa. Yesu alisemaje kuhusu mana? Mimi ni mkate utokao juu. Yesu alisemaje juu ya hekalu? Libomoeni hekalu hili nitalijenga kwa siku tatu. Maana yake hekalu hii ilikuwa ni mfano wa maskani ya Mungu, lakini maskani ya Mungu inatakiwa ienee ulimwenguni kote. Tee taratibu, weka hizo notis pembeni. Alafu nitakupa ushahidi mahali kwa. tumekubaliana kwanza kwamba unyakuo tunaojua ukiutoa kwenye Mathayo eh? Eh, ishirini na nne, eh? Unagoma, unagoma eh? kwa hiyo tuachane nayo tukubaliana kwamba Mathayo ishirini na nne haihusu unyakuo kwa maana ya mmoja atwaliwa mmoja aachwa. u sasa, maana yetu anayetwaliwa ni nani? mwamini na kutwaliwa sisi ni kunyakuliwa, na pale kutwaliwa ni kufa eh? ni kuondolewa juu ya uso wa nchi, iko sawa eh? kama mtu akifa anasemaje? Ametwaliwa. Jamani, ndugu yetu fulani ametwaliwa leo usiku. Maana yake nini? Amekufa. Kwa mmoja atwaliwa, maana yake anayetwaliwa ni nani? Marehemu hayupo, nada meti meelewa mbaka hapo kwa umeelewa huu mfano wa Nuhu na, na unyakuo wetu. Kwa unyakuo wetu wa Mathayo 24 hauko sawa. Kama tukiangalia mfano wa nani? Wa Nuhu. Aliyetwaliwa wakati wa Nuhu ni nani? Wale wasioamini. Walioachwa ni watu gani? Nane. Walikuwa wapi? Ndani ya safina. Tuko sawa? Tuko sawa? Tuko sawa? Nauliza, tuko sawa? Good. Nanipa dakika chache nimalizie kipengele hapa <laughs> ni kama tusile leo hivi eh, au nimetaja kukula hapa ndio tumbo limeamka lime okay. Aha. Kwa hiyo <laughs> <laughs> aliuliza ni lini mambo hayo yatatukia? Tuanze na hiyo lini kwanza. Je, ni miaka elfu mbili ijayo? Au ni baada ya, ni kizazi chetu? Au ni kizazi gani wataona mambo hayo? Au ni mitume? Tuanze, mwana wa Adamu atakuja lini? Sababu swali liko pale, ni lini mambo haya yatatokea, kubomolewa na hekalu. Yes, twende taratibu. Mathayo 10:23. Nataka ufungue Biblia yako ili uone mwenyewe, Mathayo 10:23. Mathayo kumi ishirini na tatu inasemaje? Amjafika, naona mnafungua Mathayo kumi ishirini na tatu. Twende taratibu, no harie eh? ukiona na usio kusimama, usilale kama yutiko. Wewe huru kusimama, si ndio kusimama, lakini hakisha unafanya nini? Unaandika kuliko kulala. Mathayo 10:23. Nataka tusome kwa pamoja. Nasemaje? Lakini watakapowafukuza katika mji huu, kimbilieni kwingine. Hapo ni pale waliwatuma wanafunzi wake. Akasemaje? Kwa maana ni kweli nawaambia, hamtaimaliza miji ya nini? Israel hata ajapo mwana wa Adamu. Kwa kondisho ni nini? Kumaliza miji ya Israel. Kwa nini hiyo miji ni mingapi? Mpaka leo hajamaliza? Nauliza, mpaka leo hajamaliza? Hawajafika Tel Aviv eh? <laughs> Na walioambiwa sio wewe, walisikia wakiwambia hamtaimaliza, waliotumwa. Twende basi hiyo, Mathayo ishirini na nne mstari wa thelathini na nne na thelathini na tano Mathayo ishirini na nne mstari wa thelathini na nne na thelathini na tano Mathayo ishirini na nne mstari wa thelathini na nne na thelathini na tano Are you there? Nasikia bado mnafungua, wangapi wamepata Mathayo ishirini na nne mstari thelathini na nne hadi thelathini na tano Imefika? Tusome wote. Ami nawaambia kizazi hiki hakitapita hayo mangapi yote yatakapotimia. Mbingu na nchi zitapita, lakini maneno yangu hayatapita kamwe. Inasemaje? Kizazi hiki, kizazi chetwe hiki. nani aliyesikia neno hiki? Wakina Petro, kwa wanafunzi, wanaambiaje? kizazi chao hakitapita mpaka maneno ya Yesu, atafanya nini? t tume, tumeshapata tume, ni wakati gani? tayari nazungumzwa, bado hujaelewa. Kumi anasemaje? hamtamaliza Yerusalemu. Nani Yerusalemu atamaliza? Eae nyie, Yerusalemu ko haikuhusu au? Unaonaje au unaonaje? aliyeambiwa alitakiwa ajue ya kwamba hawezi kumaliza Yerusalemu hata ajapo mwana wa Adamu. Lakini hapa anasemaje? Kizazi hiki hakitapita kizazi cha, cha nani chao cha akina nani akina Petro akina Yakobo mitume hakitapita. Okay, naomba niulize hizo kizazi bado kipo akipo, eh? maana yake kama Yesu Yesu ni mwongo? Hapana, kama aliwambia kizazi hiki hakitapita kabla hayo yote hayajatukia, ina maana mpaka haya tunayoyasoma yote yote. Kwa hiyo rudi kwenye swali, nini? mambo haya yatatukia lini? jibu nini? kwamba la kwanza yameshatukia. na ni nini dalili ya kuja kwako na ya mwisho wa dunia? jibu ni kwamba yameshatokea. hata kama hujui ni nini. Ameambiwaje? kizazi hiki hakitapita. Halo, ina make sense, yeah? Okay. Okay, naomba nikuongezee Mathayo kumi ishirini na nane hiyo kitu alichosema kwenye sura ya ishirini na nne alishasema huko mwanzo kumi, alisema kumi na sita ishirini na nane Mathayo kumi na sita ishirini na nane sori, kumi na sita ishirini na nane fungua Mathayo kumi na sita ishirini na nane mwisho wa dunia kuja kwake ni lini? Mwisho wa dunia kuja kwake ni lini? walisikia nini? Waliokuepo wapi? Mlima mzeituni. Walisikia nini? Wanafunzi walipokuwa eneo la Hekalu, walisikia nini? Ujio wa mwana Adam ulitakiwa uje lini kulingana na wanafunzi? Tuko sawa? Kumi Okay. ishirini na nane nasemaje? Naomba tusome wote. Amin nawaambieni. Hapa ni wapi? Mwalimu Amase, hapa ni wapi? Kwa nani anasema maneno haya? Yesu. Yesu alikuwa anakaa na sisi. Kwao alikaa na wanafunziwa kambiaje kuna watu pana watu wasimamao hapa ambao watafanya nini? Hawataonja mauti kabisa hata watakapomwona mwana Adamu akija katika ufalme wake. Kwa lugha rahisi, kuna watu walishuhudia mwana Adamu akija katika ufalme wake ambao walikuwepo kwenye wale watu kumi na mbili. In fact, mpaka hapa ni mmoja tu ambaye hajashuhudia. Kwenye wale kumi na mbili, namjua ni nani? yule Yuda aliyekula sukari yote, kwa ina maana wengi wa wanafunzi wake waliona ujio wa mwana wa Adamu. Kuja kwa mwana wa Adamu ni kujaje? Kwa hilo mwanafunzi wa Biblia anayozuria madarasa yetu ameshamaliza notes kabisa, lakini hautaki kwa ashumu <laughs> asemaje? Yesu alisemaje? Okay, ni ashumu niko Yerusalemu mwaka ngapi? Mwaka thelathini na tatu anodomino niko pale nimevaa zangu kanzu iliyoshonwa namna yake na raba zangu na nywele zangu za Kiisraeli. Alafu nawaambia, pana watu ambao wako hapa ambao hawataonja mauti kabisa mpaka watakaponiona au watakapomuona mwanadamu akija katika ufalme wake. anasema, kwa nani anakufa katikati yetu, kwa tutamuona. Tutamwona tayari ile ishara ya ujio wa mwanadamu wataona, e? yes. Kwa nini wataona? Kwa sababu ilikuwa inawahusu, ina wanatakiwa kuona, kwao waliouliza lazima waone, kwa sababu ni kwenye moja kizazi chao. Namba mbili, hawatamaliza Yerusalemu. Namba tatu, hawatakufa bila kuona Ika. Kwa umegundua kwamba Mathayo ishirini na nne haikuhusu moja kwa moja, japokuwa inakuhusu lakini aliyekuwa anaambiwa alisikia kitu ambacho leo tunasikiaga tofauti. Ina make sense? Mmeelewa mpaka hapo? Good, let me show you something else. Kwa hiyo ujio wa mwana adamu ni nini? Amesema nini? Atakapokuja katika ufalme wake. Nataka nikusaidie kitu hapa. Kuja katika ufalme wake ni nini hilo? hilo neno kuja katika ufalme wake ni zito, ni utukufu wa mfalme. Andika hiyo. Kwa hiyo ujio wa mwana wa Adamu ni kudhihirika katika utukufu wake, sio kuja anatembea. Maana yake halo, mnajua mnajua, harusi Mwajua harusi, asubuhi natoka nyumbani, umevaa rafu, ni mtu yule yule, si ndio? si ndio? siku ya harusi yako umetoka rafu, alafu ukaingia saluni ukanyolewa, mtu yule yule, alafu ukaingia kanisani na shela, si mwingine na suti, mtu yule yule ukapokelewa kama mgeni, si ndio? Ukaingia pale e, hii bintu likuja naye unaambia, fungua shela, unafungua, unasema, yani yeye mtu yule yule. Alafu jioni tunakuona unaingia reception, shetani na baba mkwe wake wamekalia misumari, walizanini, unawaringishia watu pale, zunguka zunguka, wema wa Mungu umenizunguka zunguka, zunguka, zunguka hiyo nakumbuka, eh? Hiyo ni nini? Mtu mmoja ameapia mara ngapi tofauti? Huu ni ujio huu, pili ni ujio huu, pili ni ujio. Lakini anasema ujio katika utukufu wake, kwa maana yake nini? Ni Yesu alipojidhihirisha kama mfalme. Unafikiri ni kwenye nini? Unaenda kwenye Luka ishirini na nne mstari wa ishirini na sita. Je, haikumpasa Kristo kupata mateso haya na kuingia katika utukufu wake? Unaona utukufu eh? utukufu ni glori ya mfalme haleluya, ni glori ya mfalme utukufu wake, nitakuonyesha kwa maana yake, anazungumza Yesu atakapojidhihirisha. Kwa hiyo nini maana ya dalili ya kuja kwako? maana yake tunajuaje ya kwamba umejidhihirisha kwamba wewe ndiye Masihi? Ninajua ishara waliokuwa wanasubiria, sio hiyo aliyowapa Yesu, ila ndio ishara aliyotakiwa kuona katika ufufuo wake. Yesu anadhihirisha kwamba yeye ni mfalme namba moja, atashinda kifo na mauti kwa ajili yetu, iko sawa? Ili atupe mpango wa Mungu ambao nini? uzima Ina make sense mpaka hapo. Mke wangu ameshika mdomo, itakuwa hajaelewa. Hujaelewa mke wangu? <laughs> Sawa. Kwa hiyo naomba niulize, mitume kumi na mbili wako limwenguni leo? Kwa hiyo mambo aliyosema Matayo yanatakiwa, hiyo ya ametimia yote. Si ndio eh? Au wameona hizo dalili? Kwa sababu walisema hakuna kuna watu ambao watakuwa hawataonja mauti mpaka watakapomuona mwana wa Adamu akija katika ufalme wake. Niliwafundisha kwenye series. Ndio maana ni vizuri kusikiliza series zingine pale. Series ya ufalme wa Mungu au ufalme na ukuani. Makumbuka hiyo series eh? Niliasema namna Yesu alivyo inaugurate, alivyo launch ufalme wake. Namna gani? Alipokufa akafufuka. Kwa namna alivyo launch ufalme wake, alifanya na tofauti na wafalme. Wafalme walikuwa wanatawala wana, wanaonyesha ufalme wake kwa kufanya nini? Kwa kuvamia eneo na kuonyesha glori yao, lakini Yesu alivyofanya, hakuvamia eneo. Alivamiwa na dhambi zetu na kufa, alafu akaonyesha utukufu wake katika ufufuo. Mungu akamfufua katika wafu. Hiyo ndo tofauti na wafalme wa dunia. Wafalme wa dunia wanapiga watu ili wa, wafalme wanateka mateka, lakini Yesu alifanyaje? Actually yeye alisacrifice, alikufa. Wafalme hawajisacrifice kwa ajili ya watu wao, watu wao wanajisacrifice kwa ajili yao. In fact watawanyang'anya vitu vyao ili aonyeshe utajiri, enzi na utukufu wake, ni hamna. Yesu alivyoonyesha utukufu wake ni kwamba he died for our sin, huko kufa na kufufuka ndo kutukuzwa na wasemaje? Je, haikumpasa Kristo kupata mateso haya na kuingia katika utukufu wake, au na kuwa mfalme? Luka ngapi? ishirini na nne mstari wa ngapi? ishirini na sita Andika hiyo. Naomba niulize, wanafunzi wangapi walimwona Yesu akifufuka? Wa kwenye tenashara, waliona wangapi? Kumi na moja. Tunajua kwamba aliwatokea watu wangapi wa mia tano pia katika alipofuka. are you linking something? Ok, kwa hiyo alichokuwa anazungumza k tunaweza kusemaje? Kwa, kwa nini dunia imetajwa? Usiogope, nataka kuonyesha kwa nini mwisho wa dunia. Kwa hiyo ukisikia mwisho wa dunia, maana yake ni kukamilika kwa project, si sindio? kwa mpango, si ndio? Kwa lazima pia ujue mpango ulianzia wapi? Mlibie mwenzako mpango ulianzia wapi? Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Nataka tumalizie na vitu viwili hapa, saa nane na saba nasi tutaondoka. Vitu viwili hapa, Mathayo ishirini na sita sitini na tatu na sitini na nne watu waliulizwa juu ya kuja kwake kama mfalme. Kumbuka wakimwita mfalme walikuwa wanamchora kwa sababu tayari kulikuwa na utawala wa kina Herode, si ndio? na Wayahudi walikuwa wanashangaa, kwa nini hataki kupigana vita? Nakumbuka na, eh? na ndio maana kwenye Luka ishirini na nne mstari wa kumi na saba Klopa na mwenzake alisemaje? Tulidhania ya kwamba yeye ndiye atakaye kuja kuikomboa Israeli. Yohana, Luka ngapi? ndiye atakaye kuja kuikomboa Israeli, matokeo yake amefanya nini? Amekufa. ni ishirini na moja uo yeye ndiye atakuja kuikomboa Israeli, walikuwa nasubiri awe hivyo, lakini sikiliza, je, Yesu ni mfalme? Yes. aina ya mfalme ndivyo walivyokuwa wanatarajia Wayahudi? Hapana. Je, dalili ya kuja kwake kama mfalme itabadilika kwa sababu wanamtarajia mwingine? Hapana, eh? Dalili itakuwa ni ile ile. Kwa hiyo walikuwa hawatarajii kufa na ufa kwake, lakini hiyo ni dalili baada ya kufuka kwake nini kitakachotokea? Hilo ni swala la msingi sana. Kwa nini? Kwa sababu kuna project ambayo amekuja kuitimiza. Tutakubalia kwamba Yesu Kristo ni mpango wa Mungu, ni project ya Mungu nakumbuka, kwa ajili ya uzima wa ulimwengu, si ndio? Aha, twende ishirini na sita sitini na tatu hadi sitini na nne tuangalie kwa ni mkuu alivyomuuliza swali na alivyojibu Haleluya. Umefika? Umefika ndugu zangu? Ehe. Lakini Yesu akanyamaza. Hebu tuanzie sitini na mbili. Nasemaje? Kisha ni mkuu akasimama akamwambia, eh? Ujibu neno okay. Alimuuliza nini, eh -eh? Okay, turudi tena sitini na moja mpaka tupate muktadha, inasemaje eh -eh? Tulia kwanza. Unajua, hiyo stori kuhani mkuu anaielewa, si ndio eh? Ishu ni kubomolewa kwa hekalu eh? Alisemaje? Naweza okay, naomba niuize, walimsingizia Yesu hata wewe okay. Walichosema ni kweli ila hawakuelewa alikuwa anamaanisha nini. Akasemaje? Naweza kulibomoa, alisema walimwambia, amesema naweza kulibomoa hekalu hii. Kumbuka ni kuhani mkuu eh? Yaani kwamba uende kwa, kwa askofu mkuu useme anataka kuvunja kathedro. Umesikia? Anataka kuvunja nini? Amesema atavunja kathedro. Mashtaka hayo. Amesema nitabomoa. In fact, Yohana mbili ndio amesema hayo maneno. Yohana 2:16 hadi 18 hadi 22. Lakini kabla hatujaenda huko nataka tupite hapa. Aisemaje? Nita bomoa hekalu hili na kulijenga ndani ya siku tatu. Yesu alikosea? Hapana. Maana yake nisikilize vizuri, hili hekalu mnalolitumia ni shadow, ni kivuli, ni illustration, ni kifundishio. Hiki sicho na chochote. Ambacho ni shadow, ni illustration, ni kifundishio, ni teaching aid katika mpango wa ukombozi wa mwanadamu, lazima kiondolewe. Atakaye kiondoa, that's none of your business Nyoka ya shaba aliondolewa. Safina haipo. Hema ya kutania haipo, si ndio eh? Si ndio? Maana haipo le, ukichukua wangeificha, maana ilikuwa inaharibika. iko sawa? iko sawa. Kwa hekalu na wenyewe ilikuwa ni fundisho, niliwaambia eh? Emmanuel, Mungu pamoja na wanadamu ni, kumbuka, Kutoka ngapi ile? ishirini na tano, si ndio? mstari wa nane nasemaje? Nijengee mahali ili nipate kukaa katikati yao. Na tumeona ya kwamba baada ya makutaniwa kujengwa, tunajua ya kwamba Mungu hakuwa ndani ya hekalu. Tunajuaje? Kwa sababu Stefano aliposema hivyo, alipigwa mawe, lakini pia hekalu lilipasuka Yesu alipokufa, wakaona kule ndani ya kwamba Yehova hayupo, kwa sababu this ilikuwa sio aletheia, sio the real thing, ilikuwa ni kivuli. Kwa hekalu na mambo yaliyo kufanyika ndani yake ni kivuli cha hekalu la Mungu ambalo litasambaa ulimwenguni kote, ambao mpaka leo limefika huku. Hamjui ya kwamba ninyi ni hekalu la Mungu? Kwa Mungu akiangalia ulimwenguni, akiniona mimi, anaona hekalu la Mungu. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Lakini mpango wa Mungu, hekalu la Mungu linabidi lienee ulimwenguni kote. Maana yake nini? Niliwaambia Mungu anataka mpango huu watu kila mahali, iko sawa, iko sawa. Watu kila mahali waliomwamini yeye, halo ko mwisho wa dunia ni kukamilika kwa mpango wa watu kila mahali kufikiwa na Injili. Eh. Tuwe taratibu nikuonyeshe kitu kwa tuanze, okay, sitini na moja halafu tutembee taratibu. Mathayo ishirini na nne Mathayo ishirini na sita sitini na moja naomba mnisomee tena, nasema aje? Kumbuka niwaambia mpango wa Mungu ni watu wote ulimwenguni kufikiwa. Unajua hilo hapo, ukiunganisha na watu kama mchanga, unamaliza anasemaje? Okay. Sasa wakasema, eh, huyo alisema anaweza kulivunja hekalu la Mungu na kulijenga ndani ya siku tatu. Kwani mind? Akasemaje, ujibu neno nenoe, wao anakushuhudia nini? Lakini Yesu akanyamaza hajakataa eh, kwa sababu kubomoa hekalu ni mpango wake, ila namna atakabomoa hekalu ni kwamba atajijenga hekalu lilo bora lisilofanyika kwa mikono ya, uli, ya, mi, ya nini ya wanadamu, ambayo ni nini, watu waliomwamini Yesu Kristo. Ulimwengu ni kwetu tuwe, alafu taratibu hapa, anasemaje ujibu neno wa nakushuhudia nini? Lakini Yesu akafanya nini? Akanyamaza. nafanya nini? Huyo ni kuhani mkuu, anasemaje? Kwa sababu kuna uhusiano wa kubomolewa hekalu na kitu anachoenda kusema, na anataka yeye na uhakika, maana yeye ni kuhani mkuu pale mzee alafu kuna mtu ambaye anakuja mkubwa kuliko wewe tena kubomoa hekalu ambao wewe ni kiani mkuu, alafu anasemaje? Lakini asemaje? Wakamsema na nakuapisha kwa Mungu aliye hai, utuambie wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu. Unajua kwa nini accusation ya kubomoa hekalu Yesu akuikataa, si ndio, eh? Akuikataa na kwamba ataijenga lingine kwa siku ngapi? Tatu, mnajua siku tatu mm, pata ni siku tatu, usipoteze. Atakufa na siku ya tatu atafufuka. Huo ndo ujenzi bora wa Mungu, hekalu litakalojengwa kutokea pale ni la milele, halibomoki tena. Haleluya, hilo hekalu linatakiwa likavya ulimwengu wote, sio kasehemu Yerusalemu, teharatibu alafu Yesu alipo alipoingizwa, "Tu wewe ni Kristo mwana wa Mungu, akasemaje? Yesu akamwambia wewe umesema. Hiyo ni kukataa, anasema just as you say, wamenisingizia wewe mm -mm. wasema. Alafu ilibidi aonyeshe namna atakavyopiga kazi yake, akasemaje? Lakini nawaambieni kwa Yesu hapa ilibidi aflo, nawaambieni tangu sasa. Sema tangu sasa, maana yake hapo ndo ufalme wangu unavyojengwa au sio? Anasemaje? mtamwona mwana wa Adamu ameketi mkono wa kuume wa nguvu, akija juu ya nini? Mawingu ya mbinguni. Hii ni Mathayo si ndio eh? Okay. Mtamwona, maana yake kuhani mkuu alimwona akija katika mawingu ya mbinguni. Futa mawingu yako. Okay, nani aliambiwa tangu sasa? Wewe nauliza nani aliambiwa tangu sasa? Mm, sio utamwona, mm, nyomi mtamwona mwana wa Adamu akija, aki, ameketi mkono wa kuume Eh? Umeona hiyo wa nguvu akifanya nini, akija juu ya mawingu ya mbinguni tenda ati. Kwa hiyo unatakiwa uelewe maana ya kuja juu ya mawingu ya mbinguni ambayo kuhani mkuu aliyeuliza swali ataona. Kwa hiyo kama Yesu alimwambia kuhani, tangu sasa maanake ikiwa miaka elfu mbili ijayo ni uongo, sukama mnalelewa mimi nikikwambia hivi, wewe ni apostol aliyetabiriwa kwamba akifika Tanzania ataigeuza kabisa Injili inayofundishwa kwenye nchi hiyo. Hivi ni mfano ukweli, alafu nikajibu tangu sasa mtamwona huyo apostoli akifanya kambi kila mahali. Kwa hiyo, ina maana yake ni nini? Lazima aliyeniuliza atafanya nini? Ataona, sio kitu cha baadaye, ni tangu alikuwa niuliza hilo swali. Maana yake hii ni jambo la siku ya kwanza, siku ya pili, siku ya tatu. Ngoma hiyo pa kwani, mkuu atafanya nini? Ataona nani? Mwana wa Adamu akija kwa nguvu na nini na mawingu ya mbinguni. Mawingu ya mbinguni ni yapi? Maana sio haya, kwa matumizi ya neno mawingu kwa Wayahudi yalirifaa nyomi, idadi kubwa ya watu, andika hiyo maana, hapo ndo tulipologewa kwanza, kwa kuhani aliyekuwa anaruhusu Yesu auawe. Baadaye atamwona huyo Yesu mtaani akija kwa nguvu. Swali kwanza, tutulie kwanza. Kuhani mkuu aliona hichi kitu? Naongea na watu wenye akili hapa eh? wangapi wana akili zao zipo? Kwa hiyo inabidi tutafute mahali ambapo kuhani mkuu aliona hichi kitu, niko sawa? akija kwenye akija kwa nguvu. Kwa nguvu maana yake unstoppable, anasumbua mji. Kumbuka anaenda kuuawa, ila atatokea akisumbua mji <laughs> anatokea mjini, kwani mkuu anamuona na anashindwa kumcontrol. Nani huyu anayekufa? Sasa mnaniona, mbona nishika hapa hamjanimaliza mwen? Yaani, muda tangu sasa mtaniona nikija kwa nguvu, maana yake kuniua mimi hakuniondoi, mtaniona nikitokea with more power. Ina make sense? Kwa akitokea kwenye nini? Mawingu ya mbinguni, mawingu ya mbinguni ni nini? Nitawaambia matumizi ya mawingu, uelewe maana yake kidogo, alafu twende kama kuani aliona Angalia. Mathayo 24 ile ile ambayo tumeisoma mstari wa 30 imeeleza juu mawingu ya mbinguni tena. Ili tujue haya mawingu yako wapi? Hata kuja na mawingu. Ili tukianza kuimba hata kuja na mawingu, tujue mawingu ni nani, ni nini, au ni wapi? Unasikia kama akili yako inafunguka taratibu eh? Okay. 30 tusomee 24 30. Angalia mawingu ikizungumzwa tena, mawingu anasemaje, yeah? ndivyo itakapo nene, nini isha, kumbuka, aliuliza ishara, ishara, akamwambia mtamuona mwanaadamu akija na nguvu. Anasemaje, ndivyo itakapo ishara ya mwanadamu, yeah? Asema ndipo mataifa yote ya ulimwengu watamuomboleza, yeah? Atamwona mwana Adamu imetuma akija tena eh? juu ya nini mawingu, eh? Eh? pamoja na nini, na nguvu na utukufu mwingi. Picha mlionayo, watumishi wa Bwana, tuiedit sasa hivi picha mlionayo. Ndio maana, ndio maana siku hizi kuna picha zinapita tu, wanaeditiwa Wakristo, wanachanganywa wanashia kila mahali, watu wanatumia Adobe Photoshop, wanachukua mawingu wanaunganisha wanafanya mawingu kama nini farasi, alafu mtu amekaa juu ya farasi, alafu anapita juu ya mawingu asema hii ni dalili ya kwamba Yesu amekaribia. Tuna share share share share, if you are Jesus is coming share share share, tuna share hivyo. Lakini kichotokea pale sio hicho, sio hicho, sababu hawezi kuja kwenye mawingu hapa alafu ikawa ni kwa nguvu. Eti kwa nguvu hapa hapa anaendesha farasi, iyo nguvu gani? Yaani Mungu anataka kufanya sho za kibabe haja na mawingu. Yani, na Mungu hivi namchukuliaje Mungu? Mungu anataka kufanya wanadamu sho za aina hiyo, cheki anavyoendesha mawinguni? Ye namwamini Mungu mdoli au ili iweje? Ili iweje, Mungu amekaa kwenye mawingu, ana ride kwanza, taraida kangapi? Alafu huyo farasi atakuwa mkubwa kiwango gani kiasi kwamba mataifa yote ya ulimwengu yatamuona? Come on man, come on man, how do you that? Hausomi kwamba ni mataifa yote ya ulimwengu yatamuona? mataifa yote <laughs> Jamani Wamasai wamwone Wachaga wamwone Wanyiramba wamwone sisi hapa tumwone kwenye kambi ya KCC wamwone kwenye kambi ya BCC wamwone walioko Mbeya wamwone Swaziland wamwone Marekani wamwone. Huyo farasi anakuwa kwa mkubwa kiasi gani? Na dunia ni duara. Kwa hiyo farasi abia akae hivi Belgium na hiyo kubwa itakuwaje? Na hiyo kamera itakayopiga picha itakuwa aina ita gani? Hataonekana California. No, something is missing. We huoni kuna kitu kimepotea? We kamera gani utanunua ya kupiga hiyo picha ili uposa sema? Ndio maana internet imeanzishwa ili kila jicho limwone, maanake lirekodiwe na baadhi ya watu lishare. Kama sina simu Of heaven. Okay, hivo najua sisi ni watu wa wapi? We are heavenly, sisi ndio mawingu yenyewe. Ndio maana wanasema kama hawamwoni Yesu wakutane na sisi, tukianza kuponya wagonjwa wanasema kwani we ni nani? Hiyo huo ni utukufu wa mfalme Alisemaje? kama natoa kidole cha Na, naponya wagonjwa natoa pepo kwa kidole cha Mungu, ufalme wa Mungu umewajiria. Manake hii ni ishara ya ufalme wa Mungu, hiyo ndio nguvu inazungumziwa. Watu watapona, watu ata... wafu watafufuliwa, wagonjwa ata... wat... It... that's the king at work, akiponya maisha yake. Tetaratibu tuangalie kwanza hapo mawingu, tutamwangalia je. Kuhani anikaa swali, je kuhani aliona tunataka kuhani aliyeambiwa utaona mtaona, tuseme Yesu alidanganya au kuhani aliona? tuko sawa eh? okay. Marko kumi na tatu ishirini na sita. Unajua tumekuwa tukitembea Marko ishirini na sita ishirini na nne Mathayo ishirini na sita ishirini na nne na Marko kumi na tatu nakumbuka, anasemaje eh? Marko kumi na tatu ishirini na sita anasemaje? Hii kitu imerudiwa sana na imerudiwa sehemu ambao hawakuwa anauliza habari za siku za mwisho sehemu <laughs> nyingi tu. Marko kumi na tatu ishirini na sita unasemaje hapo? Anasema ha, ametumia hapa, akija mawinguni kwa nguvu nyingi na utukufu. Hivi wewe tangu uanze kusoma nyaraka ujawahi kusoma hata kolosai Kolosai mbili ishirini na ngapi na saba, Kristo okay, ndani yetu tumaini la utukufu okay. Kwani utukufu wa Mungu unakaa wapi? Twende taratibu, waastaki kupelekesha kwa haraka. Asemaje? katika utukufu na nguvu. Imerudiwa pia mambo ya, mambo ya mawingu kwenye nini? Marko 14:62 Marko 12:20 nbl, tunaangalia makundi la mawingu ambao wataona watu, wataona siku za karibuni karibuni. Maanake waliona nani? Waliona nani? Kuhani mkuu alifanya nini? aliona Marko kumi na ngapi? kumi na nne sitini na mbili inasemaje? Ngoja, alisemaje? Okay, aliulizwa swali gani? Hiyo ni kumi na nne sitini na mbili. Rudi sitini na moja, rudi kumi na ngapi? Ngapi hiyo rudi sina ngapi hio? rudi sitini ehe. akafanya nini? Akasimama katikati eh? Akam... nani anamwiza Yesu maswali kwani mkuu eh? Ujibu neno kama kawaida inafaa ana ma... Mathayo sitini na ngapi, ishirini na ngapi, ishirini na sita, si ndio? Ujibu neno eh? Ah, anafanya nini kushuhudia nini eh, lakini akanyamaza eh. <tipos> La wala akujibu neno eh. <tipos> akamuuliza tena eh. <tipos> wewe ndio nani eh eh? mwana wake mwana mtukufu mwana kule mwana wa Mungu hapa mwana wake mtukufu, maana aliyetukuka Taratibu ko ni lugha ya kifalme hiyo, si ndio? Ehe, akajibuje? Akasemaje? Akasemaje waje? Marko, hajasema wewe wasema. Mbele ya kuhani, unamwambia kuhani, I am mimi ndiye. There is a reason, Mathayo amekwepesha wewe wasema, aliandika kwa Wayahudi, Marko ameandika kwa mataifa okay. Twende, mimi ndiye alafu anasemaje? maana yake anampa kuhani mkuu sain ya kwamba yeye ndiye si ndio hii eh? Yeah. sain aliwapa pia kwenye Mathayo ngapi, ishirini na nne thelathini, nakumbuka eh? kuonekana katika nini ma, ka, mawingu ya nini ya mbinguni mwona mawingu ya mbinguni. Yesu akosei anayatumia sana haya mawingu ya mbinguni, na anawaambia watu ambao hawasubiri siku za mwisho. kabla hajafufuka, anawaambia mtamwona mwanadamu akija katika mawingu ya mbinguni kwa utukufu na nguvu, au akiwa katika utukufu na nguvu, with great power and glory. Ina make sense? na aliwaambia mtamwona kama ni mawingu tunayasubiri baadaye tumuone akija, aliwadanganya Yesu? Atawali mdanganya nani kuhani mkuu? Naomba tuongee sisi, tunaomwamini Yesu Kristo. Kuna sehemu Yesu alidanganya mtu? Okay, kwa hakumdanganya kuhani mkuu, kwa kuhani mkuu alimuona mwanadamu akija katika mawingu ya mbinguni na utukufu na nguvu. Bwana asifiwe. Glory umeshalala upo? Okay, sawa, ehe, inasemaje? hey, uketi mkono wa kuume wa Mungu ni nini? Amba nishuke chini niwaangalie majibu. Oke okay, nyosha mkono, nyosha mkono. Leo ni homework. Leo ni homework. Leo ni homework. Kama unajui shusha mikono mtunsho ama. Naweza kama mtukaji anakuwa amesahau. Hana watukaji wote watu wanajitumia kunyoosha. <laughs> Aya mmoja ajibu, nisimchague mtu. Alie karibu na sehemu ya kujibu. Nikufanya nini? Uketi mkono wa kuume wa Mungu. Hiyo tumefanya hiyo. Stadi, si ndio? Kuketi mkono wa kuume wa Mungu ni kufanya nini? Aliposema akaketi mkono wa kuume wa Mungu, tukasema maana ya mkono wa kuume wa Mungu ni nini? Mnakumbuka, tukasema ni mahali pa pa mamlaka na utendaji wa nguvu za Mungu, okay. Mungu akitaka kufanya kazi ulimwenguni anatenda kutokea wapi? Yerusalemu ndani ya mwamini, okay. Kwa mkono wa kuume wa Mungu sio kulia kwa Mungu. Sasa Mungu ni roho, hawezi kuwa kulia na kushoto. Kwa lugha ya mkono wa kuume ni a place of authority, okay. Mungu akitaka kutoa pepo au akitaka kumtoa Ibilisi duniani anatumia nini? Waamini. Kwa mkono wa kuume wa Mungu ni nini? Ndani ya waamini. Kwa kwa hiyo kwa hiyo kwa kwa mawingu ya mbinguni ni nini? mtamwona mkono mtamwona ameketi mkono wa kuume wa nguvu au wa Mungu, akija na mawingu ya mbinguni. Maana yake nini? Atakuwa ndani ya waamini akitembea katika mamlaka ya ulimwenguni. Kwa utukufu na nguvu ya Mungu itakuwa ndani ya watu, iko sawa? Hayo ndio mawingu ya nini? Ya mbinguni. Simekubaliwa kwamba ninyi ndio mkono wa kuume wa Mungu sasa watamwona wapi akija katika mkono wa kuume wa Mungu kwa kutumia nini mawingu ya mbinguni okay okay. Waebrania kumi na mbili wasemaje kwa kuwa tumezungukwa na wingu kubwa la mashahidi okay wingu kubwa la mashahidi ni nini okay kwa hapo sio sisi ni waamini waagano la kale, ambao ametaja kwenye nini, Waebrania kumi na moja. Kwa anataka kutuchanganya kwenye hilo wingu, anasemaje, kwa kuwa tumezungukwa na hili wingu namba moja, Habili na nini na nini, si akina mpaka wakina Samsoni ambayo humtaki tuko huko ndani, mpaka wakina Rahabu wapo. Akasemaje, wao walikufa hawajaziona hizo ahadi, lakini kwa kuwa tumezungukwa na wingu kubwa la mashahidi ili wingu hapa, walioshuhudia kwa sababu walioshuhudiwa, kwa sababu ya imani yao, anasema na sisi tumtazame Yesu. Tukimtazama Yesu tunajiunga kwenye kundi la mashahidi, wingu la nini, la mashahidi. Iko sawa? Kwa wingu la mashahidi ni watu gani? Watu nyomi, watu kama mchanga ulioko pwani, idadi kubwa kama nyota za dhambi. Ko alimwambia mfalme alimwambia kuhani nikifa utaniona. I'll be back. Kama nini? Terminator. I'll be back. Na nikirudi nitakuwa, wanasema Yesu atarudi, alikufa kama mwana kondoo wa Mungu, atarudi kama simba kabila la Yuda. <coughs> Shachelewa, unasubiri baadaye, tayari anatenda kazi kulimwenguni na kwani, alimwambiaje? Alimwambiaje kwani? I'll be back. Lakini nikija sitakuwa hivi, mwanangu, itakuwa ngumu kunizuia. Nitakusumbua balaa, nitakusumbua balaa. Nikija nitakuwa nachukua mji kwa mji, na itakuwa ngumu kunizuia. Kwa nini? Kwa sababu atakuwa ndani yao. Ataanza kuchukua mataifa kwa mataifa Unajua kwa nini Injili imefika huku? Ni kwa sababu bado anachukua, wanachukua territories, bado wanachukua eneo kwa eneo, bado wanakusanya wingu kubwa. Sisi ndio mawingu ya mbinguni. Haleluya, huwezi sasa kutenganisha mbingu na mwamini. Haleluya. We are the heavenly creatures. Usifikiri malaika, sisi maona mawingu ya mbinguni, maona mawingu ya mbinguni. Okay, hishu ni kwamba kama unateseka na maana ya mawingu kwamba ni watu, tuangalie kama kuani mkuu alikipata maana yake. Nasema hivi kama kweli Yesu alisema, tuone kuani mkuu kama alikipata. Wewe unafikiri kuani mkuu alikipata vibe lake wapi? matendo ya nitafutia kwani mkuu kwenye matendo ya mitume hii. Unaweza ukafanya hii homework mwenyewe, kwani mkuu anatokea kwa kwenye matendo ya mitume. Jamani, mwana wa Adamu anakuja katika utukufu na nguvu. Haleluya, tuko mpaka hapo. Nenda matendo ya mitume <laughs> <laughs> Naomba tuanze sura ya nne, sura ya nne ndo kwa ni mkuu anaanza kukontrol mawingu. Mawingu ni nini? Kwa hiyo watu niliambia mawingu yawezi akawa haya, kwa sababu ukipanda ndege hutayaona, utakuwa juu kwenye anga za juu. Anga za juu hakuna mawingu. Ukipanda ndege Haya mawingu yanasumbuaga sana. Wakati ndege inapita ina, kama ndege kandege kadogo anatikisa tikisa ndege. Ukipita hapo umeachana na mawingu. Mvua ikinyesha utasikia. Mvua iko hapa watumishi wa Bwana. Ukirudi kutoka kwenye ndege unarudi chini ndio unakuta mvua. Umeelewa <laughs> eh? Ko, kama alikuwa anamaanisha mawingu ya kawaida maana yake ukipanda ndege mara nyingi Yesu akija utamuona maana utakuwa wapi? juu ya nini mawingu? haiwezi ku make sense. Usuki Yesu ajui jiografia, jamani. Sura ya nne mstari wa kwanza, tuanze kidogo tuone akija na mwa. kwa sababu tayari sura ya kwanza imetokea, watu wamejazwa roho, wa pili watu wamejazwa roho, wameokoka. Watu wangapi? elfu tatu. Mawingu yameongezeka elfu tatu <laughs> elfu tatu sura pili tu elfu tatu sura ya tatu sijui ni ngapi hapa sura mpaka sura ya ngapi? Ya nne elfu tano Kwani anasema hii kitu inaenea kama donda ndugu. Alijaribu hata kuipiga stop, lakini there was great power and glory. Ilikuwa e, ni ngumu kuizuia ilikuwa ni ngumu kuizuia. Anasemaje? hata walipokuwa wakisema na watu wale makuhani na akida wa hekalu na Masadukayo, wakawatokea. Yesu amesha kufa ameshafufuka, bado anaangaika kwa nini? Huyu ndiye Kristo, saini ya Kristo itaonekana katika ufufu wake. na atafanya nini? Akasemaje, wakifadhaika sana, kwa sababu wanawafundisha watu kuhubiri katika Yesu ufuo wafu wakawakamata wakaweka waka gerezani hata asubuhi, kwa kuwa imekwisha kuwa jioni. Lakini wengi katika waliosikia lile neno waliamini, hesabu ya watu waume ikawa kama elfu tano. Mawingu elfu ngapi? na wajizaidi, control control it. Anasema, ndugu yangu, let me die when I die, glory will be too much I'll be everywhere. I'll be uncontrollable. Mtanishika mi mwenyewe, lakini ufalme wangu inauna great katika ufufuo Nik, nikilanch ufalme wangu utaona kila mtu anahubiri habari zangu, kwa sababu mfalme ni yule ambaye watu wake wanatangaza habari zake. Mfalme aishi milele, mfalme amefufuka, mfalme ameshinda. Mfalme ana nguvu. Mfalme anasambea dhambi. Mfalme anatakasa. Mfalme anaokoa. Mfalme anaponya magonjwa. Mfalme anainua. Mfalme anaweza kurekebisha maisha ya watu walioshindikana. Mfalme huyu, Mfalme yuko hapa na utukufu na nguvu zake ziko hapa, that's the meaning of it. Kuhani aliona, ndio maana tumeandikiwa na Luka kabisa, watu elfu tano. Yaani kwani ametajwa ya na nyomi ikatajwa kwa alimwambia, I will appear in the clouds of heaven, mwanaadamu atakapo. His coming will be his appearance in the glory among men. Kuja kwake ni kudhihirishwa ndani ya watu katika utukufu anakuja katika utukufu na nguvu na anaanza kufanya kazi. In fact kazi ile ya mfalme iliendelea baada ya ufufuo. Yes, watu walikuwa wanasamehewa dhambi. Yes, watu walikuwa wanaponywa. Yes, watu walikuwa wanatakaswa. Yes, watu walikuwa wanafufuliwa. Yes, habari njema inaendelea kuhubiriwa yes. Kwa hiyo Yesu anaishi na aliungana nao, alikaa ndani yao kiasi kwamba walipoguswa, alimuuliza Sauli, mbona unaniumiza kwa? Kumbe alisema mtaniona ndani ya nani? Watu. Sauli lazima alielewa, aliposema nitakuja na utukufu na nguvu, nilipokuwa nawasimamia kuuawa kwa Stefano ni yeye ndio nilikuwa namgusa. Mfalme, mfalme alivyotokea akamwambia, e, Sauli Sauli, why are you persecuting me? It means Jesus was in town, in town the glory doing marvelous stuff. Iko sawa eh? Kwa kwenye matendo ya Mitume ni nini? Yesu Kristo bado anachanja mbuga, mauti haikumzuia. Wewe ndio Kristo? Yes. Utajuaje? baada ya muda mtaniona, nitakuja katika mawingu. Manake alimwambia sio hivi mnavyoona, hawa wachache hawa kumi na mbili mnaowasumbua waacheni waende, ngoma itatokea upande wa pili, itakuwa ni nyomi balaa Ndo maana aliwaambia siku zote, usiamini kwamba Injili haenei ulimwenguni, watu waamini, hawaelewi hapana, sio kweli, ni uongo wa Ibilisi. Watu kama mchanga, watu kama nyota za mbinguni, watu kama mawingu. Ndo maana sema, angalia, mbona tubaliana nyota za mbinguni ni watu wengi, kwa nini mawingu yanawasumbua? Okay. tumekubaliana ya kwamba Ibrahimu alionyeshwa idadi kubwa ya watu kama nyota za mbinguni. Haijatusumbua eh? Haijatusumbua eh? Kwa nyota za mbinguni ni Aleluya. Kwa hiyo nyota za mbinguni nini, atuka na mchanga wa bahari. Kwa hiyo ninyomie, ngoja twende taratibu. Nyota za mbinguni tunimalizana ni watu wengi, mchanga wa bahari ni watu wengi, mavumbi ya nchi ni watu wengi, mawingu. Kwa hiyo Yesu anatumia jiografia kufundisha habari za ufalme wake wa kwa utaona anatumia lugha kama hizi, kwa hiyo nyota za mbinguni, mavumbi ya nchi, mchanga wa bahari na mawingu ya mbinguni Angalia nyota za mbinguni, mawingu ya mbinguni, the same thing, idadi kubwa ya watu, idadi kubwa ya watu, idadi kubwa ya watu. Ndio maana imeanza vizuri, watu elfu tatu kabla hawajatulia watu elfu tano in fact, angalia anaposoma mstari wa ngapi, mstari wa tano akasemaje? Hata asubuhi wakubwa na wazee na waandishi wakakusanyika Yerusalemu. Angalia, naomba tusome sita pamoja nne sita, matendo ya mitume akasemaje? na Anasi kuhani mkuu na nani? na Kayafa pia na nani? na Yohana na nani? na Iskanda na wani? na wote waliokuwa jamaa zake kuhani mkuu. Kimbembe kimeanza, wote wanaanza kukiona. Utukufu, katika utukufu anasemaje? Walipoweka katikati, wakauliza kwa nguvu gani? Kumbuka atakuja katika nini? Utukufu na nguvu. Wanaulizaje? Kwa nguvu gani? Lazima itimie. Eh! Mwana wa Adamu atakuja katika utukufu na nguvu. Kupitia nini? Hayo mawingu ya mbinguni. Are you together? Are you together? Yaani, wewe mwenyewe uko hapo, uko pamoja sijakutawanya umeona eh? Ndipo Petro anasema eh, kwa nguvu gani na kwa jina la nani mmefanya haya? Jina la nani? Kumbuka Yesu ndo ilianzia hii shughuli. Asemaje? Alimwambia Kayafa, Kayafa, Kayafa na Anasi, kwani mkuu aliambiweje? Mtamniona mta, mimi ndiye mta. Yesu anajiita nani? Mwana wa Adamu. Nakumbuka alikuwa anavijita eh? Mtamwona Mwana wa Adamu akija m nguvu. Kwa nguvu gani mnatenda haya? Mstari wa nane. Ndipo Petro akijaa Roho Mtakatifu akawaambia enyi wakubwa na watu wa Israeli, kama tulivyolewa habari za jambo hilo alofanya mtu yule dhaifu, jinsi alivyoponywa anatumia muujiza. Ilikuwa ni nguvu za Yesu anafanya kazi. Yes. Akasema mnamuona yule kiwete? Akasemaje, jueni nyote, sema jueni nyote, sio ninyi tu na watu wote wa Israeli, yakuwa kwa, kwa jina lake Yesu Kristo, wewe ndiye Kristo wa Nazareti, ambaye ninyi kwani, alikuwa pale, mlimsulubisha, na Mungu alimfua katika wafu. Kwa jina hilo mtu huyu anasimama, alimzima mbele yenu. Akasemaje, yeye ndiye jina lile lilodharauliwa na ninyi waashi nalo limewekwa kuwa jiwe kula pembeni, wala hakuna wokovu katika mwingine, kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu waliopewa wanadamu tupasa sikuokolewa kwalo. Walipoona ujasiri wa Petro na Yohana, na kuwajua kwamba ni watu wasio na elimu, wasio na elimu kwa tafsiri yake, nia sio mafarisayo hawa kwenye klasi yao, wasio na maarifa, wakastaajabu. Lazima wamuone Yesu katikati yao. Sikiliza, wakawatambua ya kwamba walikuwa pamoja na Yesu. Wanaweza kusema huu ujasiri ni ujasiri wa Yesu. Kwa hiyo Yesu ndiye yuko ndani yao, katika hili wingu la nani? Petro. Kwa mawingu haya yote yalikuwa na Yesu ndani yao. Mwanadamu amekuja katika nini? utukufu na mawingu ya mbinguni. Umeona eh? Akasema wakawaamuru kutoka katika baraza wakafanya shauri wao kwa wao wakisema, tuwafanye nini watu hawa? Maana dhahiri ya kwamba kale wote wakao Yerusalemu na ya kwamba ishara mashuhuri imefanywa nao, wala hatuwezi kuikana. Hii ngoma ni nini? Real. ni kama ile ile ya Yesu aliyokuwa mtaani imeduplicate Akasemaje, lakini neno lile lisije... Akasema, lakini neno hili lisije likaenea katika watu hmm, na tuatishe wasiseme tena na mtu awaye yote kwa jina hili. <laughs> Wasiseme. Unajua kusema, niliwaambia kusema ndo namna kulinayo, si ndio? Hapa anasema wasiseme. Wakawaita wakawaamuru wasiseme kwa wala kufundisha kwa jina hilo. Unajua semaje? Petro na Yohana wakajibu wakawaambia kwamba ni haki mbele za Mungu kuwasikiliza ninyi kuliko Mungu Hukumuni ninyi wenyewe. Anasemaje? maana sisi hatuwezi kuacha kuyanena mambo tuliyoyaona na kuyasikia. na walipokwisha kuwa tisha tena wakawafungua, wasione njia ya kuadhibu, kwa sababu watu wote ya watu, kwa kuwa watu wote waliokuwa, walikuwa wakimtukuza Mungu kwa hayo yaliyotendeka. Utukufu unauona, nguvu unaiona, utukufu unaiona nguvu unaiona yeah. Kuhani ameona yeah. Kuhani ameona yeah. Ameona ya kwamba Yesu aliyemuua bado anawasumbua yeah. Iko sawa. Kwa hiyo nini dalili ya kuja kwako? Utakapoona Yesu anapatikana ndani ya mtu zaidi ya mmoja, utakapoona akitembea katika nguvu bila kuonekana mwenyewe akinitumia mimi akitumia huyu akimtumia yule akiponya wagonjwa pale akifufua wafu pale akiokoa watu pale bila kuwa yeye peke yake alisema mwenyewe kabla ajafa Yohana 12:24 chembe ya ngano isipoanguka katika nchi na kuoza asemaje inabaki hali hiyo hiyo lakini ikifa na kuoza huzaa mazao mengi maana kile anasema hivi, when I die I'll multiply. Je, yeah, Yesu amejimultiply? Yesu amekuwa mwingi, Yesu amekuwa kama mchanga wa bahari, amekuwa kama nyota za mbinguni, katika huyo uzao wa Ibrahim, ndivyo itakapatikana nini, wazao wengi kama nyota za mbinguni, kama mchanga wa bahari, kama mavumbi ya nchi. Umeelewa mpaka hapo? Umeelewa mpaka hapo? Umeelewa mpaka hapo Baadaye tutaanza na Yohana alipoambiwa, Yesu alipoambiwa nitalibomoa hekalo hili na kulijenga kwa siku tatu, Yohana mbili. hapo? Umeelewa mpaka hapo? Umeelewa mpaka hapo? Umeelewa mpaka hapo yeah. Kwa mwisho wa dunia itakuwa nini? Ni kukamilika kwa shughuli hii ya kuhakikisha kila mtu amefikiwa na injiri. Nitakusomea mstari wa mwisho ambao watu wengi wanafisha mwisho wa dunia hawajui kusoma kwa sababu hawajui mwisho wa dunia inahusika na injili kufika kila mahali. Wanafikiri mwisho wa dunia ni dunia kunjwa kama karatasi, soma ishirini na nne kumi na nne Matayo, alafu malizia hapo eh. hivi namaliza sanga Matayo ishirini na nne kumi na nne Mtoto amesema mama, maana yake mama yako kale mtoto apate kitu cha kunyonya. Namalizia mtumishi wa Bwana, angalia sign mama, mama, aliyotaja Yesu ya mwisho wa mambo yote ni nini, angalia ishirini na nne kumi na nne kwa atakaileta hiyo mwisho kabisa ni nani? Mimi na wewe. Angalia, angalia, angalia ishirini na nne kumi na nne. Nasemaje tena? Mwona tena, ufalme itahubiriwa wapi? Mwona, katika ulimwengu wote, mwona, katika ulimwengu wote. Habari njema ya ufalme utahubiriwa wape? Katika ulimwengu wote. Umeona target ye? Ulimwengu wote. Inafanana na Mathayo 28 mstari wa 18 20. Inafanana. Inafanana na Luka 24 mstari wa 47. Inafanana. Inafanana na Matendo ya Mitume moja nane. Inafanana. Nitakusomea sasa hivi. Inafanana na Marko 16 mstari wa 15. Inafanana. Inafanana kwa nini? Lengo ni ulimwengu wote kufikiwa. Project hii ni ya ulimwengu. Kwa mwisho wa ulimwengu ni kufikiwa kwa ulimwengu wote. End of the project. Project, project F. <laughs> Ni preaching the gospel. Nimesema ni ujenzi. Eh? Msao ni ujenzi. Okay. Tusome hiyo 24:14 nasemaje? Tena habari njema ya ufalme utahubiriwa katika nini? Ulimwengu wote. Alafu asemaje? Kwa ushuhuda kwa mataifa machache, yote, yote. Alafu asemaje hapo? Okay, nikasema hapo ndipo project inapokamilika eh. Nimesema hivi, hapo ndipo project inapokamilika. Kwa hiyo hii inaitwa nini? Project ambayo nini, preach to every nation Kumbaga hapo. Eh? Kwa hii project inahusiana na kutanuka kwa hekalu. Kwa ngoja nikwambie, kwa ili ifikie ulimwengu inabidi kwanza hekalu la Suleiman, hekalu la nani? La Suleiman libomolewe. Unajua kwa nini? Kwa sababu you cannot have a type and a reality at the same time. Niko sawa? Kwa mpango wa Mungu sio hekalu. Mpango wa Mungu ni dunia nzima iwe hekalu lake. Kwa nini? Nitakuonyesha baadaye. Tangu mwanzo, Mungu alisema nini kuhusu dunia? Kwa Musa alipokuwa anaona Mungu anataka kukava dunia nzima, alitumia hema ya kukutania. Hata mtumishi wa Mungu Sulemani, wakati anajenga ile hekalu, alimwambia, je, Mungu nitakujengea nyumba gani? Ni eneo gani nitakutosha? Alimwambia hivyo kwa Mungu atoshe hekaluni? kama atoshe hekaluni, kwani amejenga hekalu. He, hekalu nini? illustration. Najua illustration. Okay. Wajenzi mpo, ile blueprint mnaitaja, ile ya nyumba ya makazi naitaja ramani. Kwa hekalu nini? ni ramani ya mpango wa Mungu. Uwezi kukojoa kwenye ramani ya nyumba kwa sababu ina choo choo, hiki cha kisasa Kwenye ramani asema, hebu ngoja niingie. Kwa hiyo ili uone, ukishaiona nyumba unaiondoa ramani, si ndio? Yeah. kwa hekalu, hekalu ni mfano, acha inaitwa nyumba ya Mungu Haleluya. Haleluya. Okay, namna gani Mungu anafikia ulimwengu kwa sisi kuhubiri kila mahali, itakuonyesha baadaye baadhi ya vitu vya kusaidia hapo. Kwa hiyo Mungu tayari aliweka mpango mpango wa kufikia ulimwengu. Lakini hekalu ni kifundishio. Hekalu ni kifundishio. Hekalu ni sema hekalu ni kifundishio. Ndio maana Yesu alitafsiri hekalu katika kufa kwake. Sema nitalijenga kwa siku tatu nitalijenga kwa siku tatu. Sema habari itahubiriwa ulimwenguni kote ikiwa ushahidi kwenye nini? Kila taifa. Angalia kwenye Mathayo 28 Mstari wa 18. Akawaambia enendeni mkafanye nini? Mataifa kuwa wanafunzi, mataifa kuwa wanafunzi. Alafu anasemaje? Mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana Roho Mtakatifu. Anasemaje? na kuwafundisha kwa yashika yote niliyowaamuru ninyi, asemaje? Tazama nipo pamoja nanyi mpaka nini? Ok, ukamilifu wa dahari. Kiswahili kinawachanganya mpaka nini? Kiingereza The end of the... The end of the The end of the soma Kiingereza bana, Kiingereza nasemaje? ishirini na nane ishirini nasemaje? mstari wa mwisho unto the end of the Kwa Yesu aliulisha, alihusisha mwisho wa dunia na kufanya nini, na injili kuhubiriwa kote. Naomba acha Kiswahili, Kiswahili kimesemaje? Mwisho wa dahari. Achana na dahari, maana kwanza ujui maana ya dahari. Read English. Kiingereza tunasema ukamilifu wa dahari. Kiswahili nasemaje? Ukamilifu wa mpango wa Mungu juu ya dunia. Iko sawa? Kukamilika kwa mpango maana yake Yesu kuwa ndani yetu, ana mpango. Mnajua hiyo, ana mpango, si ndio? Mpango gani? Kuwafanya mataifa yote kuwa wanafunzi. Iko sawa? Iko sawa? Kwa hii ni nini hata ukamilifu wa dahari. Na ndo maana mwandishi wa Kiswahili hapa neno ukamilifu amepata maana yake ni kukamilika, si ndio eh? ni kukamilika. Ametumia vizuri neno kukamilika, hajasema kuharibika kwa dunia. Ndo maana Kiingereza anasema end of the world. Hapa SUV wamenifurahisha, wameweka ukamilifu kwa sababu ameona inahusu na nini, injili kwenye Mathayo ndo inawachanganya watu Kwenye mataifa ishirini na nne, lakini end of the world iko hapa. Na mataifa ishirini na nne end of the world ipo, sindio? Sindio? Sindio? Sindio? Sindio? ko hapa. Ni nini end of the world? Inajuaje? mataifa yote wawe wanafunzi, hiyo ndo end of the world. Benedict hajaelewa. Umeelewa eh? unasikilizia sana au nja, end of the world unaiona kabisa. Yesu anatumia end of the world sehemu ambayo watu awapendae kufundishia hapa, sababu ina kazi. Ukitaja tu end of the world anasema una wanafunzi wangapi? Ukienda Mathayo 24 hutaiona vizuri, nenda Mathayo 28, anasemaje And I will be with you always even unto the end of the... nasema mpaka project hapo kamilika. Kwa hiyo project na demand kila mtu ayo na wanafunzi okay. By the way, neno end pale ni suntelea naikumbuka, <laughs> suntelea ambayo nini? Kukamilika kwa nini? Project. Kwa project ya mfano ni nini? Hekalu. Project halisi ni nini? Dunia. Hekalu litajaa watu wachache. Dunia itakuwa na watu wa mataifa yote. Haleluya. Ndio suntelea hapa kwenye Mathayo 28. Suntelea. Mwisho wa dunia. Sema, mwisho wa dunia, mwisho wa dunia, mwisho wa dunia nini? Ni injili kuhubiriwa kila mahali. Maono yetu ndio yanaitwa Global Family Gatherings, ni kuhakikisha kwamba hakutakuwa na sehemu yenye giza katika ulimwengu. Kwa hiyo, kwa nini? Kwa sababu yuko pamoja na sisi kama alivyoambia mitume, mmesoma kwenye Marko anasemaje? Bwana mwenyewe alikuwa pamoja nao akifanya nini? Ishara zilizokuwa zinaambatana pamoja nao ili fanya nini? Akilithibitisha lile neno, kwa anakuwa pamoja nao, kwa sababu kuhubiri lile neno ninahitaji ishara, ili kwamba hii ishara ione ya kwamba ni Bwana anatenda kazi pamoja nao. Kwa wanahubiri Kiswahili, wanahubiri kawaida, wanahubiri kilugha, wanavyohubiri Mungu anasema I am with them kukamilisha project. Watakaozuia mwisho wa dunia ni waamini. Watakaoleta mwisho wa dunia ni nani? Waamini. iko sawa? Nimesema hivi, watakaomaliza hiyo project nani? Waamini. Ndio maana baada ya ufufuo Yesu anasemaje, nitawafanya adui zako kuwa chini ya miguu yako, hadi nitakapowafanya adui zako. Kwa hiyo Yesu ameshashinda kifo na mauti. Leo vita yake ni nini? Ni Injili. Adui zake wanakaaje chini ya miguu yake? Kwa sisi kuhubiri Injili. Tunapohubiri Injili tunampa Yesu authority kwenye mioyo ya watu kila mahali. Kila mahali. Kila mahali tunaenda Mbeya, wapokee. Tunaenda Mwanza, wapokee. Tunaenda Zanzibar, wapokee. Tunaenda Marekani, wapokee. Tunaenda wapi? Wapokee. Tunaenda kila nchi, wapokee. Tunaenda Saudi Arabia, wapokee. Tunaenda Hungari, wapokee. Tunaenda China, wapokee. Tunaenda Kazakistan, wapokee. Kwa sababu gani? Tunamwonyesha Ibilisi ya kwamba Yesu alimaliza kazi, na hawa watu unawaka kuwa chini yako wewe, tayari umeshashindwa. Na Injili inafungua mioyo ya watu. Kwa hiyo mwisho wa dunia ni glorious gospel preaching. Mwisho wa dunia sio mwisho wa kutetemesha. Mwisho wa dunia ni Injili kuhubiriwa kwa kila kiumbe. Watu badala ya kuhubiri Injili wanaanza kujenga mitizamo ya kwamba jamani ukiona ndege imeanguka mwisho wa dunia. Asemaje Yesu? Kwenye mwisho wa dunia, habari ya ufalme itahubiriwa kwa kila kiumbe. Ukianza kuona wanafunzi chuoni wanasoma na bado wanahubiri injili, mwisho wa dunia Ukianza kuona watu wa jamaa zote matajiri maskini, warefu kwa wakubwa, wanahubiriwa habari za Yesu. Ukianza kuona watu pembezoni, kwenye kona, kwenye vimbweta, wanahubiri njili, wawili watatu, kila mahali mtu anashare habari za Yesu, hataki kutulia. Akihama mkoa, anafungua kanisa pale, anaanza kufundisha watu. Akiwa nchi nyingine, anaanza kushare Injili na watu, hawanyamazi watu wanafanya nini? Wako kwenye nini, project f ujenzi wanashirikiana pamoja na Mungu kuleta huo nini mwisho, kukamilisha. Haleluya! kwa utamwona nani? Mwana wa Adamu akija katika mawingu wa mbinguni, akifanya nini? Kwa nguvu na utukufu. Ndio maana inaitwa nini, the glorious gospel, injili ya utukufu wa Mungu. Nakumbuka aliposema ma... ma... ma... ma... ma... ma... ma... Paulo Injili ya utukufu wa Mungu aliye sura yake nani? Mungu. Kwenye matendo kwa kwa Wakorintho wa, wa, wa pili sura ya 4, mstari wa 4 hadi 3 hadi 6. Haleluya. Kwa ni habari za Injili. Tutamwangalia Yohana anatuambia nini baadaye kwenye nini? Kwenye hekalu kubomolewa. Na kwa nini Yesu aliwafukuza watu? Waliokuwa wanauza hekaluni. Kwa nini Yesu anadili na ishara? Anadili na illustration, ramani. Kwa sababu ramani inahusika na nini? Na mpango kwa ajili ya ulimwengu. Simama kwa miguu yako. Haleluya. Haleluya. Ee, Hemshukuru Mungu dakika moja tu. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord. Mshukuru Bwana Yesu tu dakika moja. Mshukuru Bwana Yesu dakika moja. Mshukuru Bwana Yesu dakika moja. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Shukuru ya kwamba Mungu ameweka kwenye mpango wake. Mpango wake. Kwa nini unasisitiza uinjilisti? Kwa sababu injilisti ni kukaa katika mpango wa Mungu. Kutengeneza wanafunzi ni kukaa katika mpango wa Mungu. Project ya milele ya Mungu, watu kama mchanga, watu kama nyota za mbinguni, watu kama mavumbi ya nchi, kila mahali, kila kona. Thank you, Lord Jesus. Thank you, Lord Jesus. Thank you, Lord Jesus. Thank you, Lord Jesus.