Nasemaga, God is an influencer who cannot be influenced because he has influenced himself. Kuna mwanadamu ambaye anaweza upamoja, na uzuri wote wa matendo mema hayatumiki kumshawishi Mungu anasemaje? Yaani wakati huyu anajitahidi kuskoo kwa Mungu kwa matendo yake mema, Baba anasemaje pale, vyote nilivyo navyo ni vyakwako. Iko sawa eh? vyote hivyo navyo ni vya kwako nao ukienda kwenye nyaraka ameelezea vizuri kwenye warumi nane thelathini na mbili paulo anaandika yeye asiyemzuilia mwanawake bali alimtoa kwa ajili yetu atakosaje kutukirimia mambo yote pamoja na yeye neno kutukirimia kiingereza imeweka vizuri freely give us ni kwambie. Kwa inawezekana kabisa mkristo akawa anajitahidi kutafuta kwa matendo yake mambo ambayo Mungu ametoa bure. Andika hiyo. It is possible for a Christian to fight, to work, to get what God has given free in Christ. Inawezekana kabisa mwamini pia ambaye haelewi nafasi yake katika Kristo akaanza kufight kwa ajili ya kupata vitu ambavyo Mungu ametoa bure katika Kristo, alizo mambo ambayo amekirimiwa. Ni ukarimu wa Mungu, amekirimiwa, ni Mungu ameonyesha ukarimu wake kwetu sisi. Katika ukarimu wa Mungu, people are fighting to get Mambo ambayo ametolewa bure. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Sana kwenda hotelini. Ukaagiza pilau mbuzi. Pilau mbuzi. Pilau mbuzi maana yake pale unajua ni pilau na nini? Na mbuzi, nyama ya mbuzi. Ikaletwa pale mezani. Wewe sasa ikiletwa, itaetwa na vitu vingine. Ukienda kwenye restaurant za Wahindi watakuletea na madikodiko mengi, yaani meza itapendeza, yaani nitu, bila mbuzi itawekwa na kachumbari, itawekwa na nini, zimekatwakatwa, meza imependeza na ni pilau mbuzi. Alafu unawaambia kwa kweli, ile ilionayo haitoshi nini kabichi hizi hizi sijui nini ipilipili pilipili pilipili, eh, pili za aina zote hizi. Mimi mimi kwa kweli siwezi kula mimi, kwa kweli. Au au unakula tu pilau na nyama kachumbari, unaacha siko sawa eh. Kwa nini unaacha? Kwa sababu umeona, mimi siwezi nikalipia hizi hela, alafu na hivi vitu vingine. Unafikiri bili ikija itadaiwa na nini? Nadaiwa na hivi separately. Kwa unapaliwa pale, unakabwa. Maana hauna kula vitu vivyo pale vya kulainisha, alafu unasema watu wanakumiela hivi, vimetolewa pamoja na nini hivi. Kwa hiyo katika Kristo, kuna mambo ambapo privileges ni haki yetu, ni stahiki zetu ndani ya Kristo You will wonder, utashangaa kugundua ya kwamba vitu hivyo ndio vinapambaniwa na Wakristo, ndio prayer point zao, ndio mambo ambayo wana fight kila siku, yapate mambo yaliyotolewa bure katika Kristo. I tell you, hicho ndio kitu ambacho kiko tangu mwanzo, mambo ambayo Mungu ametoa bure. Adui anachokifanya ni kuwapofusha fikra zao, watafute jitihada zao kwa njia zao kwa mbinu zao mambo Mungu ametoa bure katika Kristo. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Tumeelewana mpaka hapo eh? Kwa ila, <coughs> ila msingi sana. Mwambie ametolewa bure. Mwambie usinunue mambo yaliyotolewa bure. Usilipie mambo yaliyotolewa bure. Mtajie mambo yaliyotolewa bure katika Kristo. Moja baada ya nyingine. Mwambie nitajie saba, wawili wawili, jadili mambo yaliyopo katika Kristo ni yapi? Mbona wengine amtaji bure? Wangapi wameshafika tano? Aha, endelea. Mambo ambayo tumepokea bure katika Kristo <laughs> kusamehewa dhambi ni bure au unalipia una kuhesabiwa haki kufanyika mwana wa Mungu kupewa roho wa Mungu kuoshwa kukombolewa kufanyika raia wa mbinguni kufanyika mwana wa Mungu taja nyingine uzima wa milele nyingine kutakaswa Umeona? Ni bure. Lakini kila siku ninachukua damu ya Yesu, ninakasa, ninajitakasa. Basa ninjasamauyu najitakasa. Yesu anakuambia, damu yangu umeichukua wapi wewe? Sababu yeye mwenyewe kwa damu yake ametutakasa. Anayetakasa ni yeye. Wewe unasemaje? Ninajitakasa. Kiburi sana. Labda kama wanataka kuoga tu na sabuni yatakasa kishindo, achukua komoa. Unaona eh? Msamaha wa dhambi ni bure, uzima wa milele ni bure na vyote hivyo Biblia imeandika nini? Bure wanahesabiwa haki bure. Tumeokolewa nini? Kwa neema. Neema maanake ni zawadi, si ndio? Eh? Tumeokolewa bure kwa neema, kwa njia ya nini ambayo hakutokana na nini? Ni nini? ni kipawa cha Mungu wala si mtu awaye yote. kwa jumla ya wokovu ni nini? Bure, sema bure, lipia kwa hasara yako. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Tito, anasemaje? Tito Paulo anamanye Tito tatu nne na tano anasemaje? lakini lakini, wema wake Mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa, alitokoa kwa sababu tulimshawishi sana. Ehe? Si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda, bali kwa nini? Mbona kwa kuoshwa. Acha, ametumia neno rehema, si ndiyo? Rehema maana yake nini? Ni kumsaidia mtu asiye wokovu ikifika sehemu ya kuokolewa mwanadamu alikuwa hajiwezi, kwa anapokea msaada wa bure. Bwana asifiwe! Anasemaje? wote wametenda dhambi na kupukiwa na utukufu wa Mungu. Anasemaje? wanahesabiwa haki bure. Kwa maana mshahara wa dhambi ni nini? Mauti. bali nini, karama ni nini zawadi ya Mungu ni uzima kwa uzima wa milele nini? Zawadi kwa hiyo ni ukarimu wa Mungu kutupa uzima wa milele haleluya! Haleluya! Hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio wapi? Katika Kristo Yesu, kwa sababu sheria ya yawa uzima ule ulio, ulio katika Kristo Yesu umetuweka mbali na nini? Sheria ya dhambi na Iko sawa eh? Kwa tayari wa Mafarisayo ni vitenzi vitendaji. Busy with God with no God. Wako busy na Mungu na hawana Mungu kwa sababu Mungu anafikiri wana enjoy alichowapa lakini wanafikiri wanatafuta njia ya kumfikia Mungu, Wakati Mungu amefika kwao. Iko sawa eh? Iko sawa, na Paulo akiwaelezea Wayahudi kwenye Warumi kumi mstari wa kwanza hadi wa tano, na namna ambavyo walitakiwa kutulia kwake au kumwamini yeye. Ni jambo la kusikitisha ya kwamba Wakristo wengi leo wako kama Wayahudi tu. Sehemu kubwa ya Wakristo wengi ni kama Uyahudi wa kisasa, ni Uyahudi ambao hawavai skafu kutoka za, za, za, za, za, za. Siku hizi wengine wameanza kuvaa skafu za za Yerusalemu, skafu za Kiisraeli. Ujinga ni mzigo sana. Ujinga ni mzigo mpaka utauvaa. Warumi kumi msaada wa kwanza semaje? Dugu zangu, nitakaa sana moyoni mwangu na dua yangu ni mwamba ya Mungu ni kwa ajili yao, ili waokolewe. Muktadha hapa ni watu gani? Wayahudi. Kiingereza nasema hivi prayer for Israel that they may be saved. Waokolewe maana yake unaweza ukawa na dini na ukawa hujaokoka bize. bize hata wale wenye dini naitwa dini ya wokovu, utashangaa sana, hawajui hata wokovu ni nini? Sasa sisi tuliookoka, na weo unakaa kwenye kundi, jamani, sisi tuliookoka No, mna nyimbo zizo changamka. Sisi tuliookoka maana yake nini? Sisi ya ya ya ya ya ya. O, ngoja kwanza, wokovu ni nini? Kuokoka ni kuacha dhambi. Umeacha na jitahidi, kwa hiyo hujaokoka. Unamaanisha nini? Asemaje? Ndugu zangu, nitakwenda sana moyoni mwangu na dua yangu ni mwombayo Mungu ni kwa ajili yao ili waokolewe, kwa maana nawashuhudia kwamba wanajuhudi kwa ajili ya Mungu. Sema juhudi kwa, juhudi kwa ajili ya Mungu. Kwa watu wanaweza wakawa na juhudi kwa ajili ya Mungu na wakawa hawajaokoka. Bize. Kama Wayahudi. Kwa wale wenye juhudi kwa ajili ya Mungu ambao amba hawajui namna Mungu anavyohesabia watu haki. Inaumiza pale anapokutana na mtu ambaye hataji matendo yake yoyote, anasema nimehesabiwa haki kwa sababu nimemwamini Yesu deal. Haya maneno matatu tatu, zinakwaza balaa, maana wanavosema, watanasema, safari ya mbinguni sio lele mama, tujitahidi maba tufike mbinguni. Siku ile utakuwa wapi? Utakuwa kondoo utakuwa mbuzi, Bwana akasema siwajui, eh. Kwa kuna Mkristo yuko kanisani anaogopa siku ile kuambiwa sikujui, ondoka kwangu. Kwa hiyo hmm. Kwa inakwaza wewe unakuwa na uhakika hiyo dini ulioingia ni dini mbaya. Kwa nini una uhakika na kazi ya Mungu? Wanajuhudi unajua kani nauma, wanajuhudi kutafuta kitu ambacho umepata bure, yaani ni sana. Unasoma huko mwaka wa mwisho chuoni kutafuta kitu ambacho kuna mtu wa jamaa za darasa la saba anacho ukakutana naye Unakutana naye anakuambia umepata? hey, hey. <laughs> Bwana asifiwe. Inauma, mi nakwambia, inaumiza wa Kristo, bala kwa nini they fighting, wanafai kutafuta kile ambacho wewe unakipata bure kwa kumwamini Yesu Kristo. So, sio kimchezo mchezo, mchezo sio kirahisi kihivyo baada ya kutafuta kwa ugumu umepata. Swala ya msingi, angalia asemaje, kwa maana nashuhudia ya kwamba wanajuhudi kwa ajili ya Mungu lakini si katika maarifa. Maana kuna kitu amemisi sema, kuna kitu amemisi. Kwa maana wakiwa hawaijui haki ya Mungu na wakitaka kudhibitisha haki yao wenyewe, hawakujitia chini ya haki ya Mungu. Angalia, badala ya kujitia chini ya haki ya Mungu, wanafanya nini? Wanataka kuithibitisha haki yao wenyewe, which is mwanadamu, njia zake zinaelekea mautini. Ndivyo ambapo Zaburi imeandika na Mithali, ipo njia ionekanayo sawa machoni pa mtu, lakini mwisho ya njia yake ni nini? Mauti. Lakini njia za kutoa watu mautini ni za Bwana. Kwa hiyo iko wazi ya kwamba mtu anaweza akawa anajaribu kuthibitisha haki yao yenyewe, akimshawishi Mungu kwa kusema, Mungu nimepambana sana, nimefanya hivi. Ni kama vile Mungu akulipe, akulipe mambo ambayo ametoa bure. Sikiliza, wokovu sio thawabu, haulipwi wokovu. Wokovu ni nini? Ni ukarimu wa Mungu wa, ni ukarimu wa Mungu. Mungu ametukirimia katika huyo mpendwa Yesu Kristo akasemaje? Kwa maana Kristo ni mwisho wa sheria, ili kila amwaminie afanye nini? Ahesabiwa. Amefupishwa kabisa, kila amwaminie. Kwa kile wanachopambania kwa juhudi zao, walitakiwa kupata kwa namna gani? Mwamini Yesu Kristo. Lakini kwa sababu hawajamwamini Yesu Kristo, they are fighting to get what God has given freely. Utakuja kuumia ukigundua ya kwamba kitu unachokipambania kinapatikana bure. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Unalipia una angalia una, unaishi kwenye nyumba pale Sinza kijiweni miaka ishirini unalipia kodi, na kuna wakati umenyanyaswa kwa sababu kushindwa kulipa kodi kwa wakati halafu hmm. mwaka wa ishirini na moja baba yako anakuzungusha kuonyesha nyumba zake daa anakupeleka kwenye nyumba unayokaa akwambia hii nyumba yangu miaka ishirini na moja umelipa kodi imagine that ni ujinga wa kulipia kitu ambacho umepewa bure bwana asifi Bwana asifiwe. Kwa hakuna mazingira muamini anatakiwa kulipia hayo mambo. Nasemaje? kwa maana ni mwisho wa sheria, ni provision ya upendo wa Mungu. Kwa upendo wa Mungu ndio wenye uhakika wa kujenga mahusiano yetu na yeye. Kwa mahusiano yetu na Mungu yana yanashikiliwa na uaminifu wa Mungu katika kutupenda, sio jitihada zake katika, sio jitihada zetu katika kumpenda yeye. Rudia tena: mahusiano yetu na Mungu yanashikiliwa na uaminifu wa Mungu katika kutupenda. Kumbuka, tusemaje? Sio kwamba sisi tulimpenda Mungu, bali yeye kwanza alitupenda akamtoa Yesu Kristo kuwa nini? Akamtoa mwanawake kuwa kipatanisho kwa ajili kwa ya dhambi zetu. Mahusiano yetu na Mungu yanashikiliwa na uaminifu wa Mungu katika kutupenda, sio jitihada zetu katika kumpenda. Waraka wa kwanza Yohana tatu mstari wa kwanza tulisoma juzi. Anasemaje? Tazameni, ni pendo la namna gani aliotupa Mungu, kwamba tuitwe nani? Wana wa Mungu, na ndivyo tulipo livo. Upendo aliotupa neno aliyotupa pale, Kiingereza ametumia bestowed upon us, ni sawa na kutumia Kiswahili cha kisasa kusemaje? aliotumwagia kwa wingi, neno bestowed pale aku aliotupa neno la Kigiriki didomai didomi, ambayo ni to lavish or to spoil to give without restriction, kutoa bila kizuizi u unatoa bila kipimo, unampa kulingana na uhitaji ya mpokeaji. Kwa Mungu anatupenda na atataka tujue kwamba anatupenda namna hiyo. Bwana asifiwe. Tuko sawa mpaka hapo eh? Kwa, unaona kwenye huo mfano, in fact, hatuoni yule baba akijibu maneno ya nani? ya yule kijana aliyerudi, tazama nimekutenda dhambi sijui ni nani na nini. Zile zilikuwa ni hisia zake tu anaongea, lakini baba hajaambiwa chochote, kamkimbilia. Kwa baba hajasemaje, nasubiri kwanza niombe msamaha, kijana huwezi kunitenda hivyo. Kwa Mungu ni baba wa ajabu kiasi kwamba hakusubiri huyu apatie au hata aombe msamaha. Ale maneno alipoyasema, hata babu ya kuyajibu, aliendelea na alichokipanga yeye. Watu wengi wanafikiri wakimwomba Mungu msamaha, ndio Mungu anasema sasa, mwanangu, karibu. No, no, no, yeye ni culture yake, ni utamaduni wake, ni tabia yake kupenda. Angalia, akamwambia Leteni pete, leteni nguo, chinjeni nyama. Leteni na viatu. Right, mtoto wake. Hakupoteza nafasi. Angalia. Kwa hiyo ni upendo ambao ni uaminifu wake mwenyewe. Ni uaminifu wake mwenyewe. Kwa huoni maelezo yote yanasema, sasa kwa sababu melia sana nimesikiliza Alimpokea, ilimkwaza kijana ndugu mkubwa, yes, lakini haikubadilisha kwamba Mungu alimpenda na alitaka hata na yule mkubwa apokee upendo. Kwa ukiangalia kwa haraka, habari ni kwamba wana wote wawili walikuwa wamefanya nini? Wamepotea. in fact, story imeisha vizuri ya kwamba yule anaitwa mwana mpotevu, actually amepatikana, sindio? lakini aliyeko nyumbani bado ni mtumwa nyumbani mwa baba. Mtumwa maana yake nini? Anajitahidi kutengeneza njia ya kumshawishi baba amtazame kama mwana na ampe stahiki zake kama mwana. Alafu anasemaje? Vyote nilivyo navyo ni nani, ni mali yako. Maana yake haukutakiwa ujitume upate vitu nilivyotoa bure. Kama kuna sababu ya kujituma, sio kunishawishi. Iko sawa? Iko sawa. Kwa matendo mema hayatumiki kumshawishi Mungu, yanakuwa ni asili yetu katika Kristo, kama ambapo kwenye Waefeso mbili nane hadi kumi imepangwa vizuri sana. Kwa maana tumeokolewa kwa nini? Kwa, im, kwa, kwa neema kwa njia ya imani, ambayo kutokana na nafsi zenu, ni kipawa cha Mungu, wala si kwa matendo, mtu awaye yote asijisifu. Siko sawa eh? Akasemaje? maana tu kazi yake tuliumbwa katika Kristo tutende matendo mema. Angalia matendo yalivyokuja. Kwanza ni tuliumbwa katika Kristo tutende matendo mema. Kwa matendo mema ni kwa sababu umeumbwa tayari katika Kristo. Haufanyi matendo mema ili upate nafasi katika Kristo. Umshawishi Mungu uwe ndani ya Kristo. Ni kwa sababu uko ndani ya Kristo ndio maana unatenda matendo mema. Lazima uyapangilie vizuri. Hatuokoki au hatuzaliwi upya kwa matu, matendo mema, lakini kilicho zaliwa upya kinatakiwa kutenda matendo mema. Iko sawa, eh? Iko sawa eh? ko haianzi matendo mema ili uokoke, mm -mm. So Mungu anachokifanya ni kwamba, you do good to be good, He makes you good so that you can do good Kiingereza. Sasa hautendi mema ili Mungu akuite mwema. Mungu anakufanya mwema kwanza, alafu anakuambia tenda mema. Ndio maana usipotenda mema Mungu anakumbusha asili yako, akwambii wewe sio mwema? anakwambia mm -mm. Nenda kwenye asili yako. Yakoba anasemaje? usisahau namna ulivyo, rudi kujitazama tena asili yako katika Kristo. Ndicho anachofundisha. So identity ndio inayoanza, utambulisho unaoanza. No, kwanza mimi ni mwana wa Mungu. Hiyo haiwezi kuondolewa. Kwa ninafanya mambo mema sio ili niwe mwana wa Mungu, nafanya mambo mema kwa sababu ni mwana wa Mungu. Namdhihirisha baba yangu ili ampokea katika Kristo. Simple. Iko sawa eh? Iko sawa? Kwa matendo mema kabla ya wokovu ni sawa na sifuri kabla ya namba nyingine. Sifuri sifuri sifuri moja, hiyo ni ngapi? Sifuri. Nikiandika moja sifuri sifuri sifuri, hiyo ni ngapi? Elfu moja. Mmeelewa kwa mfano huo? Sifundishe hesabu. Nikiandika sifuri sifuri moja, hiyo ni ngapi? Kama najua hesabu mpata zero. Kuna miswaki hapa, hesabu nauliza nikiandika sifuri sifuri sifuri sifuri alafu nikaandika moja mwishoni hiyo ni ngapi? Semeni kwa sauti basi. Ko, haijabadilisha chochote. Nikiongeza sifuri nyingine, sifuri sifuri sifuri sifuri sifuri sifuri sifuri sifuri sifuri sifuri alafu nikaandika moja, hiyo ni ngapi? Nikiandika moja afu sifuri sifuri sifuri sifuri, ni ngapi? Sifuri ni ngapi? Mepunguza hela, hizo ni ngapi? elfu kumi. Kwa hiyo Matendo mema yana maana yakitendwa na mtu mwema. Ndio maana nawaambiaga hivi kwenye makongamano ya wanawake wa Kristo, mara nyingi utakuta wanaombea waume zao waache pombe, waache uzinzi, usiwa sherati, waache nini mbaya, waache mambo mengi. Wanataja listi, nataka mume wangu aache hiki. Okay. Maana yake, namwambia unaanza na sifuri sifuri sifuri sifuri sifuri, ujaanza na nini moja. Kipi ambacho kinatakiwa kutangulia? Akiacha pombe na hajamwamini Yesu Kristo, ina maana ina gani? Eh? kipi ambacho kinatakiwa kuanza? Amwamini Yesu Kristo lazima tuanze na moja kwanza, si ndio, eh? Okay. Mwamini Yesu Kristo then hizi namba zingine ziwe na maana. Iko sawa eh? ziwe na maana kwa makongamano ya wanawake kuombea waume zao wabadilike, na kamata mme wangu nakupeleka na kutembea na njezile na kutembea na picha hmm? picha ya mme wako kila mahali kwenye pochi, kila kwenye maombi umepaka mafuta ya upako mpaka picha imeanza kupauka. unachotaka tu ni abadilike. <laughs> Moja <Mwajama> unachotakiwa, <laughs> ungetumia nguvu <mkufu> hiyo <laughs> kuomba ya kwamba akutane na Injili. Kiko amefanya jambo la mbolea sana, ila ngoja, ataacha uzinzi la kwa sababu ni kondoo nani? Kwa sababu ni, ni nguruwe, atarudi kwenye matapishi, kwenye chaka lake. Na sasa hivi hujajua uja, ataenda kwenye chaka lipi? Akiacha hiyo, anaanza mpya kwa sababu lazima atembee kwenye asili yake. Bwana asifiwe. Unamwambia, unamuombea aache hii, anaibua nyingine. Anawahi nyumbani, akiwahi nyumbani anakuwa anakupiga sawa. Bwana unamuomba aache kukupiga. Ana, anaona asije nyumbani, anaenda kunywa pombe. Unamwombea una aache pombe, kwa sababu ya mambo yanayotaka pombe huko ndani yake, anatafuta kitu kingine. Unamwombea acha hivyo, atafuta kitu kingine, utazunguka wewe, unafikisha miaka sabini unaomba divorce. Nimechoka mimi. Nimechoka sasa, nimeisha nimejitahidi, kubadilisha sana sasa Mungu unakuachia kazi yako. Ungemwachia tangu mwanzo wamwokoe, iko sawa eh? Ungemwachia Mungu apokee, roho wa Mungu ajae roho aanze kutembea katika asili mpya <laughs> mona kwa cha muhimu hapa ni kubadilisha asili kwanza, change the nature, change the identity. Ni rahisi zaidi kushughulika mwenendo wa mtu aliyeamini kuliko mwenendo wa mtu ambaye hajaamini, kwa sababu unakuwa unamwambia nguruwe aanze kuact kama paka. Asili ina shida. Yesu alisemaje? I will never forget this. Yesu alisema ufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake yatakuwa mazuri. Kwa hiyo haitakiwi uanze kudili na matunda kwa mtu ambaye hajaamini. Achenji kwanza asili yake, roho yake iokolewe kwanza, apokee asili mpya. kwa nasifiwe. you know, duyuno hakuna. Angalia maombi ya Paulo, sehemu pekee ambayo nimeona Paulo akiomba kwa ajili ya wasioamini ni Warumi kumi, na aliomba nini? ili kwamba waokolewe ili kwamba waokolewe. Kwa kama tuna desire, ngoja ngoja niwaambie wambietu wa, wengi tuna ndugu zetu hapa. Kama una ndugu yako ni mlevi, ndugu yako ana mahuuni kibao you know, anajua kuomba maombi gani aokolewe? Iko sawa, aokolewe eh? thats the the first and the important prayer. Aokolewe, haleluya, aleluya, aokolewe. Tuko sawa eh? yeah. Kwa hiyo hilo ni jambo la msingi sana, hilo ni jambo la msingi sana, kwa kutambua nafasi yake katika Kristo. Maana yake kwanza aokolewe, then kwa sababu ameokolewa sasa, unaweza kumwombea ukuaji wa kiroho na Paulo anasemaje, tangu niliposikia habari za imani yenu, angalia na pendo lenu kwa watakatifu, imani yenu kwa Bwana Yesu na pendo lenu kwa watakatifu, siachi kuomba kote. Alivyokuwa anaombea ni kwa sababu ya imani yao. Kwa hiyo wanaotakiwa kuombewa ukuaji wa kiroho ni watu gani? Waamini. Ukuaji wa kiroho ni pamoja na kubadilika kwa tabia. Tangu niliposikia habari za imani yenu, angalia pote Paulo akiomba kwa sababu wameamini. Wanaombewa. Kwa hiyo akishaamini huyo ndugu yako, akishaamini huyo mke wako, akishaamini huyo mume wako, sasa unasemaje? Kwa sababu umeamini, sasa ushirika wa imani yako ufanye kazi yake. Unaona eh? ufanye kazi yake katika ujuzi wa kila kitu kilicho kwako ndani ya Kristo, si ndio eh? Mungu wa Bwana wetu Yesu Kristo akupe roho ya hekima na ufunuo katika kujua, unamwambiaje? Macho ya moyo wako yatiwe nuru. Tayari unamwambia kutiwa nuru, kwa sababu yuko wapi? Nuruni. Huwezi kumwambia mtu aliyeko gizani atiwe nuru, kwa sababu yuko chini ya ufalme wa giza. That's why maombi ya injili kupokelewa ni muhimu sana. Wakipokelewa nao tuna akija kwenye local church, maombi ya kuwaja wa kiroho yanaendelea, ili kwamba ushirika wa imani yake ufanya kazi yake katika ujuzi wa kila kitu chema kilicho kwake katika Kristo. Kwa Mungu anachokifanya kabla mtu hajabadilika anaweka roho mpya ndani yake. Akishaweka roho mpya ndani yake, maombi ya watakatifu yanaanza kudhihirisha nini? Mwenendo mpya. So, we need a brand new spirit before a brand new life. Kwa tunahitaji kwanza roho ya mwanadamu iokolewe kabla ya kudai maisha yaliyobadilishwa. Iko sawa, umeelewa mpaka hapo eh? Kwa unahitaji nini, roho iliyookolewa. Kwa nia ya Mungu ya kwanza ni roho za watu ziokolewe kabla ya nini, matendo ya kubadilika. Tuko sawa? Tuko sawa hiyo eh? Ni muhimu sana. Kwa hiyo ametupa upendo wake namna hiyo, lakini ile neno upendo nataka tuliangalia kidogo kwa sababu kuna matumizi mengine ya neno upendo zaidi ya neno agape. Kuna matumizi mawili ambayo yamejaa kwenye maandiko. Wengine wanasema kuna aina tatu za upendo agape, phileo, eros. Mimi Eros bado nitafuta, nikiona nitawafundisha, lakini sasa hivi naona nini? Agape na phileo yametumika kwenye Biblia zote kuzungumzia upendo wa Mungu, agape na phileo. Agape imetumika mara nyingi kuonyesha upendo wa kujidhabihu sacrifice kwa usio upendo wa hisia, ni sacrifice, ni upendo wa kujidhabihu. Fileo ni upendo wa kindugu. Agape inaandikwa -A -G -A -P -E. Agape, agape. Fileo ni -P -H -E -P -H -I -L -E -O fileo, P -H -I -L -E -O. Kama Filipo P-H-I-L-E-O, fileo. maana yake ni upendo wa kirafiki au wa kindugu. Brotherly love. Ukiona sehemu Biblia imetumia neno brotherly love, hawajaweka agape. Wameweka fileo. Brotherly love. Ambayo ina, ina ina minyambuliko yake kidogo. Hata Philadelphia nitakuonyesha maana yake. Nenda Waebrania 11 mstari wa 13. Mstari wa kwanza. Waebrania kumi na tatu mstari wa kwanza. Waebrania kumi na tatu mstari wa kwanza. Waebrania kumi na tatu mstari wa kwanza. Haleluya! Do you get that? Umefika? Nimesemaje? upendano wa ndugu na udumu. Hebu soma tena. E, msoma tena hapa, okay. Ametumia agape hapana? Ametumia neno brotherly love. Actually, neno brotherly love ni maneno mawili Kiingereza, lakini neno moja la Kigiriki, Philadelphia. Philadelphia. Eh? Philadelphia. Ukigawanya yale maneno Philadelphia unapata maneno mawili Philo, Philos na Adelphos. Nakumbuka maana ya neno Adelphos? Ndugu au kama familia moja. Philo ndo hiyo P H I L O S. Philos. Ko philos ni rafiki. Alafu Adel Adelphos, ni A -D -E -L -P -H -O -S. Adelphos, tumesema hivi kwenye neno Philadelphia pale, brotherly love. Philadelphia imeumbwa na maneno mawili Philos kwa maana ya rafiki na Adelphos kwa maana ya brother, au ndugu au watu waliozaliwa kwenye wenye asili moja Philos, ni friend, ni mtu ambaye una una urafiki na yeye kote hivyo, imetumika kwa ajili ya friends. alafu adelphos ni ni ndugu, mtu ambaye mna mmetoka katika tumbo moja mfano, au mmetoka kwenye asili moja ambayo lugha rahisi wanatumia neno brother. Kwa sababu kwa nini? Kwa nini? kwa nini nini hili linaonyesha uhusika wa uzao mmoja au kutoka kwenye asili moja? Ni kwa sababu neno adelphos yenyewe ina mnyambuliko wake kwenye Kigiriki ambayo ni delphus, ambayo maana yake ni womb, tumbo la uzazi, womb, delphus. Kwa unaposema adelphos au brother, unasemaje we are from the same Womba, tumetoka kwenye tumbo moja. Do you know, mwamini ni adelfos wako, si ndio eh? Brethren, nauliza umetoka kwenye tumbo gani? Moja, wote mmezaliwa katika nini? Ufufuo wa Yesu Kristo, hilo ndio tumbo lilowazaa ninyi. Nini, haleluya! <laughs> Eh, unajua ufufuo wa Yesu Kristo unafanywa kutoka kwenye tumbo. Unakumbuka eh? tumbo la samaki Sawa, kwa ni Adelphos, jumlisha Philos unapata Philadelphia. Kuna sehemu Marekani inaitwa Philadelphia, kwa maana ya Philadelphia nini, upendano wa ndugu, brotherly love. Maana yake kuna fileo pale katikati, upendo wa kirafiki. Kwa Warumi kumi na mbili kumi wametumia pia lile neno upendo wa aina hiyo. Warumi kumi na mbili kumi Warumi kumi na mbili kumi Brotherly love, ni Philadelphia pia hiyo. Warumi kumi na mbili kumi fika, nasemaje? Asema kwa pendo la udugu mpendani ninyi kwa ninyi. Hilo neno ni Philadelphia, kwa pendo la udugu mpendani kwa ninyi Wathesalonika kwanza nne tisa Wathesalonika kwanza nne tisa mefika nne tisa anasemaje? Katika habari ya upendano hamna haja niandikie, maana mmefundishwa na Mungu kupendana. Hapo pia ameteman, ametumia neno brotherly love. But as touching brotherly love, Paulo anasema sina haja niwaandikie Philadelphia. Petro kwanza moja. Petro kwanza moja ishirini na mbili pia ametumia upendono wa ndugu tutaangalia kama upendo pia huko kwa Mungu. Petro wa kwanza moja ishirini na mbili inasemaje? moja ishirini na mbili inasemaje? Petro wa kwanza. Mkiisha kujitakasa roho zenu kwa kuitii kweli, hapa sio kwa kutumia damu eh, kuitii kweli injili, hata kufikiria upendano wa ndugu usio na unafiki, upendano wa ndugu bali nini? Philadelphia anaita upendano wa ndugu usio na unafiki. Petro wa pili moja saba ametumia brother, brotherly kindness Kiingereza. Petro wa pili moja saba Waraka waraka wa pili wa Petro moja saba umefika, nasemaje? Na katika utawa wenu eh, upendano wa ndugu, upendo. Ametumia upendano wa ndugu ambaye nini? Filadelfia ko waamini wanapendana kama nani? Ndugu, sema ndugu, sema ndugu Sawa. Kwa hiyo neno filos pia inatumika kwa maana ya rafiki, rafiki. Na Yohana ametumia neno filos kwenye waraka wa tatu wa Yohana moja kumi na nne waraka wa tatu wa Yohana moja kumi na nne Waraka watatu wa Yohana mstari ok, eh, watatu wa, Jon 1, haleluya. Eh, eh, ni mstari wa kumi na nne, waraka tatu wa Yohana. Nilikuwa naangalia angalia mbili inasemaje? Lakini nataraji kukuona Bwana asifiwe, tusome mpaka 15. Nasemaje? Lakini nataraji kukuona karibu nasi, tutasema uso kwa uso. Amani kwako, rafiki zetu wa kusalimu wasalimu hao rafiki zetu, kila mtu kwa jina. Neno rafiki pale ni nini? Philos. P H I L O S. Unajua, lilichoshtuka ni kwamba King James haina mstari wa kumi na tano. Mstari wa kumi na tano na kumi na nne umeunganishwa kama mstari mmoja. ESV wakaanza pale kwa rafiki zetu wasa, amani kwako kwa rafiki zetu King James asema but I trust I shall shortly see you and we shall speak face to face. Peace be unto thee. Bado ni 14 hiyo. Our friends salute thee, greet their friends by the name. Kwa neno pale friends friend friends imetumika mara mbili pale ni Philos. Philos. Philos. Our friends greet their friends ni ni ni kwa marafiki. marafiki. Marafiki. Sema, sema marafiki. Nauliza, Mungu anaweza kuwa rafiki yako? Kwa hiyo ni fileo kwa sasa. Kama umeelewa filo si marafiki, fileo ni nini? Ni upendano wa kirafiki, sawa eh? Kwa sio God does not only love sacrificially. He love as a friend. Mungu hajakupenda tu kwa kujidhabihu, kwa kumtoa Yesu Kristo akafa kwa ajili yako, lakini hata leo Mungu ana extend urafiki na sisi. Actually, naweza nikasema ni upendo wa agape ndio uliozafi leo, kwa maana jinsi Mungu aliupenda wangu hata akamtoa mwanaowa pekee, hiyo ni sacrifice, si ndio eh? That's eh? Agape, lakini baada ya kumtoa mwanao pekee Mungu alituacha? No. yuko nasi hata milele, huo ni urafiki, kwa yes. sababu so, rafiki anapat, anapatikana kwenye nini? kuambatana sema, kuambatana na. Ndio maana kwenye maagizo ya mwisho ya Yesu alisemaje? Tazama nipo pamoja nanyi hata nini, ukamilifu wa dahari. Kwa hiyo hakuachi, hakupungukii. Kuna mtu mmoja alimba, umeahidi wewe Bwana, kuniachi hata mwisho wa dahari, ulisema uniachi. Wewe ni Mungu uliye mwaminifu siku zote. Ninaiweka imani yangu kwako Bwana. Kwa hiyo yuko na siku zote. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Hivi kama mtu mnawasiliana mara moja baada ya miaka mitatu ni rafiki yako eh? Eh? moja baada ya miaka mitatu au hamna au una, kama mtaonana mwaka huu mpaka Disemba, na una namba yake ya simu, yeah, right, ni haja rafiki yangu. Elfu mbili na ishirini na sita mwaka huu wote hamjawasiliana, ni urafiki? mm -hmm, urafiki wa kwenye kuambatana, si ndio eh? Kwa Mungu anatua marafiki, si ndio? angalia Philos, ilipo in relation ilipotumika to wanadamu na Mungu, Yohana kumi eh? eh? na kumi na tano. Na ndugu wetu Yohana anatupa upendo haachi mpaka sasa hivi, unaona, Yohana tu ndio anatupa notes, si ndio? Yohana yule mwanafunzi apendwae na Bwana, ambaye yeye mwenyewe amesema anapendwa na anajiita Yohana. Yo, 15:15 inasemaje? Siwaiti tena watumwa, kwa maana mtumwa tendalo bwana wake, lakini ninyi nimewaiti rafiki, nimewaiti filos, kwa kwa yote niliyoyasikia kwa wangu nimewaarifu wote. So, tena siwaiti tena watumwa. Kuna, monu, kuna communication kati ya rafiki na rafiki, sio kama mtumwa. Si ndio? Si ndio? Kwa sababu mtumwa hajui analofanya nini bwana wake, akwawasemaje? Lakini ninyi nimewaita nini? Rafiki. Kwa nini anawaita marafiki? yote niliyowasikia kwa baba yangu nimewafanya nini? nimewakabidhi Ah, nimewa nimewaarifu. Kwa lugha rahisi, urafiki unajengwa na communication. Kwa Mungu, hamfichi mtu ambaye ni rafiki yake chochote. Naomba usikize vizuri hichi, hakufichi chochote, anasema nawaita marafiki kwa sababu hakuna mtumwa ambaye anajua mipango ya bwana wake, anaambiwa tu eleka kushoto, eleka kulia, fanya hivi. Lakini anasema yote nilisikia kwa baba yangu, nimewaarifu kwa in philos. Kuna nini communication kwa lugha rahisi? Hakuna mahali popote ambapo unahisi Mungu na kitu anakuficha. Unatakiwa kujua kwamba Mungu tabia yake ya kwanza ni kucommunicate vitu ambayo anatakiwa kujua we kama mwamini. Nimewaambia yote, tuko mpaka hapo, eh? Tuko mpaka hapo, nimewaambia yote, asema hamjui analolipanga bwana wake, lakini e, mimi nimewaambia yote. Do you know, kwenye issue ya Ibrahim, Ibrahimu anaitwa rafiki wa Mungu. Mnajua hiyo Sehemu nyingi Biblia inafsi kwamba Ibrahimu alimwamini Mungu. Si ndio, eh? Akaitwa rafiki wa Mungu. Wangapi hapa wanamwamini Mungu? Wangapi hapa ni marafiki wa Mungu? Kwa kama Mungu alikuwa rafiki yake na Ibrahim, maana yake Mungu ni rafiki yake na nani? Na mwamini. Alo. Okay. Unajua kwenye ishu ya Sodoma na Gomora discussion ilianzaje? Nitafanya jambo lolote bila kumwambia rafiki yangu Ibrahimu aabidi, yeah. Niwasomee hiyo maana, ni kama shemeji mbili, mstari wa kwanza. Aleluya. Is God your friend? Mwanzo kumi na nane kumi na saba. Hii ni ishu ya Sara alicheka. Angalia kwenye mstari wa kumi na tano anasemaje? Akakana Sara akisema sikucheka. Mama alidanganya Mungu eh? unajua kuna mama alimdanganya Mungu na Mungu akamchukulia poa tu eh. Sikucheka maana aliogopa, naye akasema sivyo Umecheka. hmm. Kisha kumi na sita watu hao wakaondoka huko, wakaelekeza nyuso zao wapi? Sodoma. Ibrahimu akaenda pamoja nao awasindikize. Huu ni urafiki. Bwana akanena, nimfiche Ibrahimu jambo nilifanyalo. Mwanahicho neno nimfiche Ibrahimu jambo nilinenalo, e, akiwa Ibrahimu atakuwa taifa hodari na yeye na mataifa yote ya dunia watabarikiwa. Sema, nimfiche Ibrahim. Sasa Ibrahimu anaitwa rafiki wa Mungu, lakini ukiangalia namna ambapo Mungu alihusiana naye, asemaje? Nimfiche Ibrahimu jambo. Sema, mimi ni rafiki wa Mungu, hanifichi jambo, hanifichi jambo, hanifichi jambo. Ndio maana mwamini hataki kuchukua kama ni sifa kwamba haelewi vitu anaofanya Mungu. Mambo ya Mungu hayachunguziki. Unafikiri ni sifa <laughs> kwamba huelewi vipi mipango juu ya maisha yako? Yaani, kwa kweli Mungu tu anajua. Kwa nini ujui? Amenificha, nimfiche no. Ibrahimu jambo sema, sema Mungu anifichi jambo. Kwa hiyo Yohana Anaandika ana, ana namna ambapo Yesu anawaita wanafunzi wake marafiki. Huu rafiki umezaliwa wapi? Angalia Yohana 13:15 hiyo 13. Rudi juu 15 kwenye Yohana 15. Nasemaje? Hakuna aliye na Akuna, elena, upendo mwingi kuliko huu. Sema upendo. Hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kutoa hai wake kwa ajili ya nani? Rafiki zake. Kwa nini anawaita ana, ana, ana rafiki zake? Na kwa sababu ni rafiki zake anaonyesha kwamba huu ni upendo wa rafiki, anajitoa kwa ajili ya rafiki zake, zake, mstari wa kumi na tatu. Na huu kukutoa kumeelekezwa vizuri na Yohana huyo huyo kwenye sura ya tatu mstari wa kumi na sita, sura ya tatu mstari wa kumi na sita: kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanao pekee ili kila mwamini asipotee. Kwa alichokuwa anatoa ni nini? Kutoa hai ni dhabihu ya Yesu Kristo. Upendo ulidhihirishwa kwa Yesu Kristo, kufa kupata mateso, kufa na kufuka. Warumi tano nane pia ameelezea hiyo, sema maana Mungu aonyesha pendo lake kwetu sisi kwa maana Kristo alikufa kwa ajili yetu, ipokuwa tungali wenye dhambi. Huo ndo urafiki wanadamu. Kwa kfanye naye ni kufanyeje? Kwenye Yohana kumi na sita, Yohana tatu kumi na sita anza mstari wa kumi na nne ujue maana ya kumtoa mwana ni kufanyeje? Kila kitu inabidi ielezee. Inabidi uelezee. Waanza kumtoa mwana wakaanza kufanya hesabu. Kwa hiyo kuna kutoa na kujumlisha. Inabidi uelezee kutoa mwana ni kufanya nini, tatu kumi na nne Yohana. Nasemaje? Na kama vile Musa alivyomwinua yule nyoka jangwani, vivyo hivyo mwana Adamu hana budi kuinu ili kila mtu aaminie ma wa milele katika yeye. Yeah, yeah. Kuinuliwa maana yake nini? Alivyomwinua nyoka jangwani, tunajua kwamba Musa aliinuliwa nyoka... wa shaba. Waisraeli walipokuwa waking'atwa, walikuwa wakimtazama yule nyoka, anafanya nini? awafy kumwinua Yesu ni kufanya nini hapa? Mwinua mwana kama vile Musa alivyomwinua nyoka jangwani, vivyo hivyo mwanadamu hana budi kuinuliwa juu ya nchi. Zamani nisoma mstari nikakombaini na mstari mwingine, kama vile Musa alivyomwinua nyoka, vivyo hivyo mwanadamu hana budi kuinuliwa juu ya nchi. Sijawahi kwenda mbele huko chini, ili kila mtu amwamini, ili ili kila mtu aweze kumwamini , asema mstari 14, 15 anasemaje? ili ili kila mtu aaminie, ana uzima wa milele katika yeye kwao, anasema kwa, kwa tunatakiwa tumuinue Yesu juu ya nchi. Alafu nikachanganya leo, mwingine anasemaje? nami nikinuliwa juu ya nchi nitawavuta watu wote waje kwangu. Mwenye kitu aukwata hapo, kwao, umeona kabisa, ukimuinua Yesu anawapa watu uzima wa Alafu mwingine anasemaje, nikiinuliwa juu ya nchi atawavuta wavuta watu waje kwake. Lazima tumwinue Yesu hapa Kibaha, haleluya! Mwinue, mwinue, mwinue Yesu, mwinue! <laughs> tukaanza kumwinua, mwinua mwinua na yeye, mwinua mwinua na yeye. unamwinua nani? Yesu. <laughs> Sema Yesu, sema kumwinua Yesu mwinue yesuumwinue yesumnakumba Yesu. Nyimbo za kuinua Yesu nazikumbuka eh? Yeah. Tumwinue Yesu au mnaonaje? Nini maana ya kumwinua Yesu? Kuna nyimbo zitakufa hapa sasa. Raising Jesus on the earth. How do you raise Jesus? kama vile Musa alivyomuinua nyoka jambwani, mwanadamu hana budi kuinuliwa. Nini maana ya kumuinua? Angalia 12:32, Yohana 12:32, John 12:32 na 33, 32 na 33, Yohana 12, umefika? 32, nataka tusome wote, nione mnavyomwinua Yesu. Musa Yohana ameanzaje? Kumbuka bado anasema Yohana eh? kwenye tatu kumi na nne anasemaje? kama vile Musa alivyomwinua yule nyoka jangwani, hivyo hivyo mwana wa Adamu hana budi kufanya nini? Kuinuliwa juu ya nchi, ili kila aminie awe na uzima katika yeye. Alafu anasemaje? kumi na mbili thelathini na mbili tusome wote, nami nikiinuliwa juu ya nchi nitawavuta watu wote kwangu. Kosa atakalofanya ni kuweka nukta hapo kwa sababu maelezo yako mbele ehe, kumwinua ni kufanya nini? Alianena hayo akionyesha ni mauti gani atakayokufa kwayo. Yesu kuinuliwa juu ya nchi ni kupigiwa misumari wapi? Msalabani. Wangapi bado wanataka Yesu? Alisemaje? Alianena hayo kuinuliwa juu ya nchi kwa kwakimaanisha nini? ni mauti gani atakayokufa? Kama Musa alivyoweka yule nyoka wa shaba kwenye mti, mwana wa Adamu pia atawekwa juu ya nini? Juu ya mti. Kwenye hayo mauti yake ndo atawavuta watu wote waje kwake pamoja na nani? Sisi. Iko sawa? Iko sawa. Hii ndio ile Yohana 13:15, hakuna mwenye upendo mkuu namna hii wa mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake. Ndicho alichokifanya alipokufa akafuka. Waefeso mbili tano hadi sita. Waefeso mbili tano hadi sita. Wafilipi sori, Wafilipi mbili tano hadi sita. Wafilipi amemaliza hapa kuonyesha mauti gani iliyomfika. Wafilipi mbili tano hadi sita, twende pamoja hadi tisa, twende pamoja Iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu iliyokuwa pia ndani ya nani? Kristo Yesu, ambaye yeye mwenyewe alikuwa yu namna ya Mungu, na naye hakuona kule kuwa sawa na Mungu akicha kushikamana nacho, bali alijifanya kwa ana utukufu, akatoa namna ya mtumwa, akawa na mfano wa wanadamu. Tena alipoonekana na umbo kama a mwanadamu, alijinyenyekeza akawa nini? Mtii hata nini? Mauti, naam mauti ya msalaba. Kwa hiyo tena Mungu alimwadhimisha mno akimkirimia jina lipitalo kila jina. Kwa hiyo Yesu kuinuliwa pale, simply alikuwa anazungumza yeye kugongewa misumari msalabani. Kwa ni kufa kwake kwa namna gani, huyu rafiki anaonyesha upendo wake kwa rafiki zake kwa kifa msalabani kwa ajili ya dhambi zao. Imeelezewa vizuri Matendo ya Mitume mbili. Wakati Paulo wakati Petro anahubiri kwenye matendo ya Mitume 2:22 hadi 24, amechambua vizuri pale ya kwamba alikufa kwa ajili ya dhambi zetu. Tusome kidogo hapa. Matendo ya Mitume 2:22 hadi 24. Anasemaje? Enyi waume wa, wa Israeli sikizeni maneno haya, Yesu wa Nazareti, mtu aliyedhihirishwa kwenu na Mungu kwa miujiza na ajabu na ishara ambazo Mungu alizifanya kwa mkono wake kati yenu, kama ninyi wenyewe mnavyojua mtu huyu alipotolewa kwa shauri la Mungu lililokusudiwa na kwa kujua kwake tangu zamani, ninyi mkamsulubisha kwa mikono ya watu wabaya mkamuua. Umewahi kusikia watu wakisema Mungu alimuua Yesu? Umewahi kusikia watu wakisema Mungu alimuua Yesu wakisema, Mungu eh? hawezi kumuua Yesu msalabani, ili akuwe naye kwao. Anasema mtu mmoja alielezea vizuri ya kwamba Yesu alielezea vibaya Asema Mungu alikuwa na asira na sisi. Yesu alipokuwa msalabani, Mungu akamwaga asira juu yake, akamuua. Hapo anakuwa amemsingizia Mungu, kwa sababu Petro mwanafunzi wa Yesu anasemaje? Mkamuua. alikuwa anamwambia Mungu memuua? Akasema mkamuua. <laughs> Mkamuua. Angalia ishirini na nne ambaye Mungu Alimfufua. Naomba uangalie matumizi ya watendaji. Nani alimuua Yesu? Eh? Wanadamu. Nani alimfufua Yesu? Mungu. Kwao nguvu ya Mungu imetumika kwenye kuua au kwenye kufufua. Yaandika ya, ya maneno vizuri. Kwa sababu kuna controversy nyingi hapa I also thought. Na kuna mtumishi mmoja alitengeneza na video fulani akielezea hasira ya Mungu. Akawa, akachenga akatenga picha moja kwa hasira ya Mungu, kwa hasira ya Mungu Yesu. Baba yeah. Ye yeah. Video nzuri masikia kutoka na machozi kabisa, anampiga na laana zetu, anampiga na magonjwa yetu, baba Mambo atisha sana anasemaje? Ninyi mlimuua Mungu akamfufua. Kwa mauti ni utendaji wa wanadamu, ufufuo ni utendaji wa Mungu. I thought zamani ya kwamba Mungu alikuwa na hasira na sisi, na ile hasira akamhamishia Yesu, akampiga kisawasawa. Yesu alisema kwa Yohana kumi, uhai wangu nautoa mwenyewe. Kwa alijisubmit kwa wale wauaji, sio kwa nani? Kwa Mungu. Ukishasema Mungu alimuua Yesu, maana yake Mungu ni muuaji. Hatuwezi kuimbaje, hakuna giza wala uovu ndani ya Baba? Kama alimuua Yesu, kuna giza ndani yake, kuna uovu ndani yake, kwa hiyo haiwezi kumake sense. Bwana asifiwe. Kwa ya, kwa hiyo ni kweli Yesu, Yesu alijidhabihu kwa ajili ya dhambi zetu, lakini hakujiua. Aliyeua ni mwanadamu. Anaanza kusema tusome tena ishirini na mbili ishirini na tatu wote asemaje? Mtu huyo alipotolewa kwa shauri la Mungu lokusudiwa na kwa kujua kwake tangu zamani, ninyi. Nani alimsulubisha Yesu? Watu ninyi, msulubisha kwa mikono ya watu wabaya, mkamuua Naomba upigie mstari neno ninyi, mkamuua. Tutembee nayo taratibu, Matendo tatu kumi na tatu hadi kumi na tano Matendo tatu kumi na tatu hadi kumi na tano iko mbele tu pale. Nasemaje kumi na tatu Mungu wa Ibrahimu na wa Isaka na Yakobo, Mungu wa baba zetu amemtukuza mtumishi wake Yesu ambaye ninyi, twende pamoja, ninyi mmeona ninyi pale Piga mstari neno ninyi, alafu mkafanyeje? limsaliti akasemaje? na kumkana mbele ya Pilato. Hiyo ni kazi ya Mungu alipokuwa ametoa hukumu yake afunguliwe ya na ametoa hukumu Pilato. kumi na nne asemaje? Bali ninyi ninyi, nantenao watu mlimkana yule mtakatifu yule mwenye haki, mkataka mpewe nani? Muuaji. kumi na tano Mungu akamuua eh? Mkamuua yule mkuu wa nini, wa uzima ambaye Mungu akumfufua. Mungu amemfufua kutoka katika wafu, na si tu mashahidi wake. Angalia, Petro alikuwa makini sana kuonyesha muuaji ni nani na mfufuaji ni nani. Second sermon, mahubiri yake ya pili, anasemaje? Mlimkana, mlimsulubisha, mkapewa muuaji, mkamuua, Mungu akamfufua. kwa hiyo death the mauti sio nguvu anayotumia Mungu. Ufufuo ndo nguvu anayotumia Mungu. Mungu akitumia mauti na kutoa uzima zote kwa pamoja, Mungu anakuwa amechanganyikiwa, anajitekenya, alafu anacheka. Inarekebisha mistari yote inasemaje? Mungu anaua, alafu anahuisha. No. Kazi ya Mungu ni kuhuisha. Sawa, eh? Kazi ya Mungu ni kuhuisha. Anaonyesha uharibifu kama utendaji wa mwanadamu. Lakini ufufuo, uzima ni kazi ya Mungu. Kote wanatumia ninyi mlimuua, Mungu akamfufua. So, where is the the the power of of God? In in the death of Jesus. Death of Jesus. No. In the death of Jesus. There is a power of evil. Nguvu ya uovu ndiyo iliyomuua Yesu, nguvu ya upendo wa Mungu ndiyo iliyomfufua Yesu. Kwa hiyo upendo wa Mungu, upendo wa Mungu umetimiza kazi yake Yesu Kristo alipofufuka. Kwa upendo wa Mungu ni nguvu ya ufufuo. Resurrection power. Angalia kwenye sura ya nne mstari wa kumi matendo Sura ya nne mstari wa kumi inasemaje? nne kumi Matendo. Jueni ninyi nyote, na watu wote wa Israeli, ya jina lake wa Yesu Kristo, kwa jina lake Yesu Kristo wa, wa Nazareth, ambaye ninyi, mbona ninyi tena mlimsulubisha, na Mungu akamfufua katika wafu. Naomba tusome wote, tuanze ninyi, ambaye ambaye Mstari wa kumi, ambaye, alafu okay, tuanze kumi nne kumi, wote tuanze, jueni, moja bila, tuanze jueni, kwao, anawajulisha jueni nyinyi nyote watu wote wa Israeli, eh, eh. eh. ambaye nani alimsulubisha Anawambia ninyi mlimsulubisha, uh -huh. na Mungu akamfufua katika wafu, imepangwa good. Angalia tena, tano thelathini peto tena naubi tano thelathini matendo mbele tu pale, moja mbili tatu, moja mbili tatu, tuende tano thelathini. Mungu wa baba zetu alimfufua nani? Yesu ambaye nani ninyi mlimua mkimtundika katika nani mti. Nani ameua watu? Nani amefufua? Mungu. Iko sawa? Iko sawa? Angalia, ninyi mlimsulubisha, Mungu akamfufua. Saba nenda saba hamsini na tatu, hamsini na moja. Wakati Petro nani Stefano anahubiri, saba hamsini na moja inasemaje? Saba hamsini na moja na hamsini na mbili, mistari miwili tu. Mbona siwasikii? Moja, mbili, tatu, twende. Enyi wenye shingo ngumu, msiotairiwa mioyo wala masikio, siku zote mnampinga nani, Roho Mtakatifu, kama baba zenu walivyofanya, na ninyi ni vivyo hivyo. ni upi katika manabii ambaye baba zenu hawakumuudhi? Nao waliwaua wale waliotabiri habari za kuja kwake ye yule mwenye haki, ambaye ninyi sasa mmekuwa wasaliti wake mkafanya nini? Mbona mauaje. Hiyo ni saba. Twende 13:27 na 30, mistari miwili, kumi na tatu ishirini na saba na thelathini kumi na tatu, ishirini na saba na thelathini. Leo tumalizane. Uh, si na nani amemua Yesu? ishirini na saba ya inasemaje? Siwasikii, nawasikia watu wa hapa tu. Kwa maana wakao Yerusalemu, na wakuu wao kwa kuwa hawakumjua yeye wala maneno ya manabii yanayosomwa kila Sabato wameyatimiza kufanya nini? Kwa kumhukumu eh. na ijapokuwa hawakuna sababu ya kumfisha, wakamwona Pilato, afanya nini? Awawe. hata walipokwisha kumaliza yote aliyoandikwa, akatalumsha katika ule mti, wakamuweka wapi? Kaburini. lakini Mungu akamfufua katika wafu Imepangwa tena eh? walioua wanafahamika mpaka hapo eh? Ah, kwa nani amemua Yesu? waliomua Yesu ni nani? watu. watu gani? makuhani wakuu wakuu makuhani wakuu watawala mafarisayo na masadukayo wao ndio walianzisha vagi yote ya kuuawa kwa Yesu. Sawa, walio waliotekeleza tukio ni askari Kirumi. Iko sawa, waliotekeleza tukio ni nani? Askari walio kwa na wa Kirumi waliokuwa na pushwa wawe ni nani? Wayahudi. Kwa Mungu akamfufua. Kwa fundisho la utendaji wa nguvu za Mungu sio katika Yesu kufa, lakini katika nini? fufua Yesu. So evil and darkness worked against Jesus, yes, but God Raise Jesus. Uovu na giza ulimtendea unyama Yesu, lakini kwa sababu Mungu ni mwenye nguvu alimfufua Yesu. Ndio maana injili yetu haishii kwenye msalaba inaishia kwenye nini? Ufufuo. Paulo kwenye Wakorinto wa kwanza kumi na tano, mstari wa kumi na nane anasemaje? Kama Kristo hakufufuka, basi imani yenu ni kuhubiri kwetu ni bure, na imani yenu ni bure 15:17 wa Korinto wa kwanza, wa Korinto wa kwanza 15, tano hiyo hiyo, mstari wa 17, 14 na 17, 17, eh? 17 anasemaje? Na kama Kristo hakufufuka, imani yenu ni bure, mngalimo katika dhambi zenu. O, msamaha wa dhambi ni matokeo ya ufufuo wa Yesu Kristo. Yesu amefufuka, ndio msamaha wa dhambi unapatikana, ndiyo iko sawa Kristo, kwa ufufua Yesu Kristo ni tangazo la wazi ya kwamba Mungu anazo nguvu za kusamehe, kwa sababu mshahara wa dhambi ni mauti uliletwa juu ya Yesu, lakini yule aliyechukua mauti yetu amefuka. Ndio maana mshahara wa dhambi ni mauti, bali karama ya Mungu ni uzima. Kwa leo ninao uzima, unao uzima kwa sababu Yesu amefuka. Tukombaga hapo, eh? Warumi ishirini na tano nasemaje? Alitolewa kwa sababu, kutolewa maana yake pale kwenda kufa. Alitolewa kwa sababu ya makosa yetu na kufufuliwa, ili tupate kuhesabiwa haki. Kwa hiyo katika hili tunajua ya kwamba Mungu amefanya kazi kubwa sana katika ufufu wa Yesu Kristo, ndio maana tumepata ondoleo la dhambi kutokea pale. Tunasemaje sasa, tumetoka kwenye nini? kumi na tano, kumi na tano. Siwaiti ninyi nani? Watumwa, bali nini? Rafiki. Kwa sababu mtumwa ajue analotenda bwana wake juu yake kuna, tunasemaje? hakuna mwenye upendo mkuu kama huu wa nini? Wa mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake. That is very important. Mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake. Kwa hiyo upendo wa Mungu ni kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake, na pay attention to that. Katika ufufuo wa Yesu Kristo tumepokea nini? Ondoleo la dhambi. Tuko sawa eh? Katika ufufuo wa Yesu Kristo tumepokea ondoleo la dhambi. Haya, nisikize, nikwambie kitu. Je, tukisema upendo wa Mungu ni msamaha wa dhambi, is that okay? Kwa sababu mahali popote ambapo tumeangalia kazi ya matokeo ya ufufuo wa Yesu Kristo tunatamkiwa nini? Ondoleo la dhambi Iko wazi kwenye matendo ya mitume tatu kwenye, kwenye, Luka 24 mstari wa 46 hadi 47, Luka 24 20 44 47. Nasemaje? Kama ilivyoandikwa kwamba imepasa Kristo kupata mateso haya na kuvuka siku ya nini, siku ya tatu. Alafu asemaje? Na habari ya toba na ondoleo la dhambi itahubiriwa. Angalia, ondoleo la dhambi, neno ondoleo pale la faces, ni neno la Kigiriki Aphesis, ambalo maana yake ni msamaha Aijaishia hapo tu, lakini kwenye Matendo mitume ya Mitume 2:38 anasemaje? 2:38 baada ya wale watu kuchomwa mioyo yao, Petro aliwaambieje? Eh, tubuni kila mmoja kwa jina lake Yesu ili mpate nini ondoleo la dhambi zenu, ni matokeo ya ufufuo wake. Alafu kwenye Waefeso moja saba inasemaje? Katika yeye kwa damu yake tunayo nini? Masamaha ya dhambi kwa damu yake, au kwa sababu ya mauti yake? Wakolosai moja kumi na nne kitu kile kile, tunao ukombozi wetu, masamaha ya dhambi. Kwa lugha rahisi, kinacho kuonyesha ya kwamba Mungu anakupenda imedhirika kwa Yesu kufa na kufuka. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. tuko sawa mpaka hapo, eh? Alafu baada ya kuwa mauti yake tumepata, tumemwamini, tume, tume tumepata uzima wa milele. ndivyo ambacho anaelezea huko kwenye mistari mingine, mauti na ufufuo wake inatupa nini? nini msamaha wa Awe ondoleo la dhambi kwa. Kila mara unapofundisha upendo wa Mungu, huwezi kufundisha bila kuanzia kwenye kazi aliyofanya kwa Yesu Kristo, kufa na kufuka. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, atakamtoa mwanao pekee ili kila mwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Haleluya, haleluya, haleluya, haleluya! Kwenye kipindi kijacho, tutaangalia undani wa huu msamaha kidogo, tutaangalia mambo mawili matatu. Ni huruka uo, ni upendo wa Mungu. Imba tena deni ya dhambi sababani ilimali e, zikia ni huruka. O, msalaba kwenye muktadha huo unatakiwa uchukuliwe kama kazi yake kamilifu. Kwa sababu ukichukua msalaba mwenyewe unataja nguvu ya mauti peke yake. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Kwa maana Paulo alipokuwa anasema injili ya msalaba, alikuwa azungumzii mti, alikuwa natumia process yote ya Yesu Kristo kuteswa, kufa na kufufuka. Sa, mti wenyewe kama mti wa msalaba hawezi kuokoa, sababu kulikuwa na wezi wawili ambao pia walikufa lakini hakuna dhambi ya mtu iliyoondolewa. deni ya nguu ya dhambi Yesu amelipa pake msalabani nilipe wa uzima deni ya dhambi ni ya dhambi msalabani ilimalizikia, ni furu kabisa. E, mshukuru Baba kwa ajili ya kazi hiyo, kwa maneno wa kinywa chako. Thank you father. Thank you for the best work. Asante kwa sababu ya kazi bora uliyofanya. Kwa kumchoma mwanao akafa kwa ajili ya dhambi zetu. Na siku ya tatu kwa kumfufua kutoka wafu. Ili tangazo la wazi wakati wote kwamba maadam Kristo yuko hai. Anadumu milele ni ushahidi ya kwamba dhambi zetu zote zimefutwa. Zimeondolewa kama mashariki ilivyo mbali na magharibi. Ndivyo Bwana alivyoweka dhambi zetu mbali nasi. Tunajitazama katika hilo wakati wote kama watoto wako. Tukidumu wakati wote kuisifia kazi hiyo na kuheshimu kazi hiyo iliyo bora. Katika jina la Yesu Kristo. In the mighty name of Jesus. In the mighty name of Jesus. Mawazo yetu yanazidi kutazama upendo wako kwa namna walivyomtuma mwanao, na sio hivyo tu, umetufanya marafiki ya kwamba upo mnasi hata sasa kutusaidia ili tuendelee kubaki kutukuza wewe katika maisha yetu in the mighty name of Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. In the name of Jesus, in the name of Jesus. Nakutakia wiki iliyo bora sana, wiki iliyo bora sana. Nguvu za Mungu zikutunze, zikusaidie kuwa na matokeo katika kila unachokifanya katika jina la Yesu. Uone msaada wa Mungu asubuhi, mchana ya jioni. Mbona siwasikii mkiitikia? Aumikakae ndugu zangu, nimesema uone msaada wa Mungu kikusaidia kupokea mnapata sifuri, alafu mpate vyote asilimia mia moja. Uone msaada wa Mungu ukikusaidia, nguvu za Mungu zikusaidie kuwa na matokeo ya kiungu katika jina la Yesu, ukawa na matokeo kwenye huduma yako. Neema ya Mungu iliyokuokoa inaweza kukutunza inaweza kukuwezesha, inaweza kukulinda kila siku. Malaika wa Bwana hufanya kituo wakiwazunguka wa mchao na kuokoa. Biblia inasema vizuri ya kwamba je, hao si roho wanaotumwa kwa ajili ya wale watakaorithi wokovu? Una utendaji wa malaika katika maisha yako yote, una utendaji wa malaika katika kila unachokifanya. Malaika wa Mungu wanasikia wakati huu ya kwamba wako in charge. Hauna kiburi, unawahitaji kwao, utaona utendaji wake katika maisha yako. Katika jina la Yesu, ukawa na wiki iliyo bora. Afya yako itunzwe. Mungu anataka uwe na afya nzuri, anataka uepushwe na magonjwa ili upate kumtumikia vizuri. Afya yako inaimarika katika jina la Yesu, afya yako inaimarika katika jina la Yesu. Amen, awatakia wiki bora, tunaana wiki ijayo. Baba amewabariki.