Iamba huyu ni mtu kwa pamoja, anayo nini, roho. Tumeweka roho mdogo mdogo kwa sababu haonekani, lakini sio kwamba ni mdogo kwa utendaji, si ndio, eh? anayo nini, nafs, ili ni box la nje ambalo linaitwa nini, mwili. Umeona bwana, sawa? Kwa hiyo iko hivi, siku ulipoamini roho wa Mungu aliingia ndani yako, basically alileta effect kwanza kwenye nini, roho yako, iko sawa Tukasema amekombolewa milele, tunazungumzia nini? Roho yake. Tukasema ameoshwa, ametakaswa, ni mpya. Tunazungumzia nini? Asili ya ndani. Iko sawa? Ndio maana ikasema alipookoka mwili wake ulikuwa hujabadilika. In fact, inawezekana akawa mjinga bado, ana kiasi cha elimu aliyopokea iliyomsaidia kuokoka, alichosikia si ndio? Anakuwa amekuwa kiroho? Hapana, Nafsi yake inahitaji nini? Mafunzo ambayo itakuwa unamjulisha nini, namna alivyo katika Kristo. Maana huyu tayari ameungana na nani? Na Kristo. Tuseme mimi ndio Kristo lakini tumeungana, huyu muunganiko hauko. Ni amalgamation. Ukimwona yeye umeniona mimi na no, ukiona mimi umeona yeye sawa eh? Meelewa hiyo picha eh? Katika roho yake complete perfect, forever lakini tunaifundisha ufahamu wake wa Filipi nne moja, moja sita ili ujuzi anafundishwa ajijue namna alivyo katika Kristo ili msaidie kuenenda huku kwa nje ili achukue miguu kuelekea mahali ambapo nafsi inamwelekeza ambayo iko sawa sana. Nini? jinsi roho ilivyo kwa asili ya uungu iko hapa lakini akili yake inaweza ikawaza kishetani, na ndo kazi ya kanisa la mahali mtumishi wa Bwana usiwaze kishetani, sawa? Kwa hiyo unamsaidia awaze sawa sawa na asili yake hapa. Kama ni kupenda, anapenda asilimia mia moja hapa. Anaweza kaa na kauchoyo fulani hivi, lakini ameokoka, Yesu ni Bwana na mwokozi wa maisha yake, ni raia wa mbinguni kabisa. Lakini anaambiwa sio tu uchoyo, anaweza kaa pia kana mwizi, ana mtumishi sije kweli mwizi, kwa tunamwambiaje Mwibaji asiibe tena, bali afadhali afanye kazi apate kitu cha kumgawia mhitaji. Kugawia mhitaji ni kuenda kwa upendo ambao ndio asili iliyoko hapo, si ndio? Ndio asili iliyoko ya kwenye roho yake. Kwa lengo la kanisa na mahali sasa hivi akiwepo ulimwenguni, ni kumsafisha ufahamu wake, uondoe makorokoro yasiyofanana na asili yake katika Kristo, ili aanze kudisplay jinsi alivyo, nuru itoke huku i affect ufahamu wake ambao basically ita affect utendaji wake katika mwili. iko sawa? Umeelewa? Utendaji katika mwili okay. Kwa alipokombolewa imeisha. Je, huo ukombozi utaendelea kuafekti akili yake kila mara anapokuwa kiroho? Iko sawa, iko sawa, iko sawa. Lakini vipi kuhusu hili box? Kwa sababu tumejua nimekombolewa, tutumie lugha ya ukombozi: nimekombolewa milele, ninakombolewa kila siku kwa mafundisho Sio kukombolewa aende mbinguni mm -mm. ili kwamba asili yake ya mtendaji wake uendane na sawa sana, lakini huu mwili bado unachakaa, bado unateseka, bado unachomwa sindano, na roho Mungu anakaa ndani yake bado haja. Umeelewa maanake? Lakini what about this body kwa sasa? Ngoja nikupe lugha ya picha nime nina nita kwa hata huu mwili utakombolewa sasa hilo ni tumaini, kwa sababu tayari huku ndani kuna nguvu itakayoleta effect mbaya kwenye nini, kwenye mwili. Iko sawa? Hii inaitwa nini? Hope of resurrection. Kinachofufuka ni roho yake, ilishafufuka alivyoamini njili, si ndio? Eh, tunaifufua akili yake kila siku kwa mafundisho, ifanane na roho yake iliyofufuka. Iko sawa? Lakini mwili wake haufufuki, kila siku unaendelea kufa Je, yeah, vipi ufufuo wa huu mwili? Kwa kuna katika ukombozi wa mwanadamu kuna tumaini. Umeelewa, eh? Lakini uhakika ya kwamba mwili wako utafufuliwa ni kwa sababu uliwahi kuona mwili wa Yesu ukifufuka, iko sawa eh? Yesu aliwahi kufa akafufuka na akatembea duniani na mwili wa ufufuo, iko sawa mpaka hapo eh? Umeelewa sasa eh? Kwa huu mwili una matumizi yake. Sasa ngoja tuangalie uchambuzi wake unavyoenda kwenye Biblia, unaweza kaketi. Mmenielewa mpaka hapo? halo? Ha. Sasa nataka uone namna inayofanya kazi kwa sasa hivi mwili wa mwanadamu. Mtu mmoja aliwahi kusema na nilikuja kumwelewa baadaye sana, alisema hivi, asema asiyeamini Nasema, the only heaven an unbeliever has is this world. Akasema, the only hell a believer has is this world. Maana yasema hivi. Kama asiyeamini ana kitu cha kufurahia ni ulimwengu huu tu. Kwa sababu baada ya ulimwengu hawezi kufurahia chochote kingine. Iko sawa eh? Iko sawa eh? Huku ndio anaweza akameke mane akaenjoy kidogo, akiondoka imetoka, kwa sababu hakuamini, hakuwa na roho wa Mungu. Lakini hapo sisi tulipo, sisi ni mahali petu pa mateso, hii sio asili yetu in fullness. Umesikia eh? Nitakuonyesha kwamba asili yetu in fullness ikoje katika Kristo. Nikuonyeshe mistari kadhaa. Anasemaje? tupate tumaini lenye uzima kwa. Amesema tumaini lenye uzima kwa, kuna uzima ndani ya roho yake, lakini kuna uzima utakuja kwenye mwili wake. Hilo ndio tumaini tulio nalo, kama miili yetu itakuwaje. Hilo ndio tumaini, kwa sababu sasa hivi mwili wako hau reflect kama wewe ni mwamini kwenye kila kitu, si ndio? Eh? si ndio? Nitakuonyesha mistari kadhaa hapa. Anasemaje? Angalia akasemaje? Tupate mstari wa nne, tupate urithi. Chukua neno urithi, usioharibika. Angalia, kuna urithi usioharibika. Tupate future hiyo, usio na uchafu, usionyauka, uliotunzwa mbinguni kwa ajili yenu. Kwa hiyo anasema kuna urithi, angalia characteristics usioharibika, usio na uchafu, usionyauka. Akasemaje? Umetunzwa. Kama umetunzwa maana yake hautembei nao sasa hivi. Andika hiyo, umetunzwa <laughs> haleluya. Aha, angalia kwenye Waefeso moja mstari wa kumi na tatu na kumi na nne Hii naomba mwe makini, ukilala hapa utakuja kusema nimefundisha mambo ambayo hayapo. Kama una nini, chukua kuni mbili uweke kwenye macho hivi, ili uendelee kuangalia vizuri kama Mr. Bean unaweka kuni mbili hapa, unaangalia tumishi na kusikiliza. Unaweka masikio hivi au hivi? Inasemaje? wanasoma watu watatu tu. Moja, mbili, tatu ende. Nanyi pia katika huyo mmekwisha kulisikia neno la kweli. Hiyo ni past tense eh? Habari njema za nini? Za wokovu wenu, wakasemaje tena mmekwisha kumwamini yeye, deal done eh, hawa ni waamini. Akasemaje? na kutiwa muhuri na Roho Mtakatifu na, na rehe yule wa ahadi aliye mtakatifu. Amesema mmetiwa muhuri. Kwa nini una muhuri? Ni utambulisho wa umiliki, nitakuonyesha baadaye. Mmetiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu, kwa Roho Mtakatifu ndani yetu pia ni muhuri wa umiliki, kwamba sisi sio mali yetu wenyewe, kwa hata mili yetu sio ya kwetu, japokuwa tunaweza tukatumia anavyotaka Angalia, akasemaje kumi na nne, ndiye arabuni ya urithi wetu, ili angalia, angalia future, ili kuleta ukombozi wa milki yake. Kwa kuna ukombozi unaoletwa na roho mtakatifu akiwa ndani yako, ukombozi wa milki yake. Sisi ni mali ya Mungu, hata mili yetu ni mali ya Mungu. Mili yetu pia itakombolewa, hii ni futuristic. Ndio maana tumewekwa, kwa nini? Arabuni, arabuni ni down payment. Ni kama advance, ni kitu nachopeleka kwanza kuonyesha kwamba utamalizia vitu vingine, nineta rehani eh. Arabon Kigiriki, r r r h a b o n arabuni. Angalia neno kutiwa muhuri na kutiwa muhuri. Kwa hiyo neno kutiwa muhuri, tuangalia zote hizi mbili, kutiwa muhuri, neno fragizo, matumizi mabaya ya herufi s haisomwi. Fragizo inaandikwa s, s, p, h r a g i z, o. Narudia tena sp H-R-A-G-I-Z-O. Fagizo maana yake ni kuweka alama ya umiliki au ulinzi kwa roho wa Mungu ndani yako. Ni alama ya kwamba unamilikiwa na Mungu, to attest ownership or security. Hiyo alama ya Mungu ya kutumiliki milele ni Roho wake ndani yetu. Angalia Waefeso, nenda mbele Waefeso 4:30. Waefeso 4:30. Hallelujah. Umefika hapo eh? Waefeso 4:30. Are you there? Inasemaje? Soma kwa sauti. wala msimzimishe yule Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri. Kutiwa muhuri ni nini? Kumilikiwa, imewekwa alama ya kumilikiwa. Mmewahi kuona ng'ombe wa Kimasai? Wanakuwa na nini, zile alama wanatotoboa au ile ormishiret, unafahamu ormishiret? Una ng'ombe wamechorwa hivi X kwa moto, kwa muhuri wa moto ule sio muhuri wa moto ile wanani hivi Sharp. Sharp. Aha, kwa hiyo kila mtu anaweka muhuri ili kujua huu ni ng'ombe wa kwangu, hiyo ni to test ownership. Ni alama ya umiliki kwao. Wengine wanachora Z, wengine wanachora X, wengine wanachora Y, wengine wanaandika wanachofikiri wanachoweka wengine, wengine wanatoboa masikio. Wataalamu walipokuja wakaanza kutoboa masikio na kuweka tag, sindio eh? kuweka taagili ng'ombe wasiendelee kuharibiwa nini ngozi, kwa sababu ngozi na yenyewe inauzwa. Anasemaje? Mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi. Mm -mm. Mwamini alishakombolewa, hiyo siku ya ukombozi ni kukomboa nini? Mshaelewa sasa eh? Kukomboa nini sasa, mwili wake, nitakuonyesha kwa sababu na Roho Mtakatifu ndani yako ni dalili ya kwamba mwili wako utakombolewa. Haleluya! Wakorinto wa pili moja ishirini na mbili. Wakorinto wa pili moja ishirini na mbili inasemaje? Naomba tuende taratibu hiyo, naona mnaandika notes. Wakorinto wa pili moja ishirini na mbili hii, e tuenda taratibu, no hurry, ni Afrika. Wakorinto wa pili moja ishirini na mbili andika hiyo mefika inasemaje mwona maneno naye ndiye aliyetutia nini muhuri akafanyeje akatupa arabuni ya roho mioyoni mwetu au ndani yetu kwa hiyo ametua ametutia muhuri kwa namna gani? Kwa kutupa arabuni ya roho mioyoni mwetu au ndani yetu. Kwa Roho Mtakatifu ndani yetu ni arabuni ya Mungu. arabuni ni nini? Ngoja tujifunze kidogo, neno arabuni. Arabuni ni kuambia, spelling zake ni nini? a r a b o n, arabon ni neno lenye la Kigiriki lenye maana ya sehemu rehani. Maana ya kwanza ni rehani, maana ya pili ni sehemu ya fedha ya manunuzi au kitu, kitu, kitu, kitu, kitu kichoachwa kama ulinzi wa mali iliyosalia ni sehemu. Naomba nitumie mifano. Nani amewahi kuoda vitu akaambiwa tuma advance? Unajua maana yake nini? In case unataka kuruka uwe tayari umeonyesha ya kwamba unaenda kumalizia iko sawa eh? Wanaita kishika uchumba. Meelewa sasa eh? Na kishika uchumba, mjui kishika uchumba maana yake, unaonyesha ya kwamba unakuja kumalizia kilichobaki. Hiyo ni kazi yako, ni commitment. ya kwamba kama kuna kitu sijamalizia nitakuja kumalizia iko sawa halo ni commitment ya kwamba kama kuna kitu chamalizia itakuja kumalizia ni advance payment benki wanaita security deposit. kwa hiyo unasema nitakuja kuchukua hii simu najua aje kwamba utakuja kuchukua hii simu mimi nauza naomba simu mfano hapo ukasema utakuja kufanya nini kuchukua hii simu mimi nauza, nataka nikuwekee, uje uchukue. Unafanyaje? Unatoa kiasi cha fedha. Kama unenua simu milioni mbili, natoa milioni moja, kwamba hiyo nyingine utakuja kumalizia. Hiyo uliotoa hiyo mwanzo inaitwa nini? Rehani kwa proper Swahili, au nini, arabuni au arabon, Kigiriki, advance payment, down payment. Kwa Roho Mtakatifu inaitwa nini? arabuni arabuni. Umeelewa maana ya arabuni? Arabuni sio mahali wanapoongea Waarabu hapa <laughs> wanapoongea Kiarabu. Arabuni maana yake nini? ni Kiswahili kinachomaanisha rehani au kiasi unachoweka kuonyesha kwamba utakuja kumaliza ulichokiahidi. Waya, nikupe mfano ulio kwenye Biblia ya arabuni tena kutiwa muhuri imetumika, imetumika pale na arabuni imetumika. Nenda kwenye kitabu cha mwanzo Mwanzo thelathini na nane. Hii ndo proper example ya matumizi ya neno arabuni, proper example ya matumizi ya neno arabuni. Nenda kwenye Mwanzo thelathini na nane mstari wa ngapi? kumi na saba hadi ishirini hadi ishirini, alafu nikuonyeshe kitu hapo. Nenda Mwanzo kabisa, leo tujasoma Mwanzo kabisa. Nenda Mwanzo. Kwa hiyo hizo vocabulary za neno arabuni walizokuwa wanatumia mitume, walitoa wapi? Kwenye kitabu cha Mwanzo akaanza kutoka Musa, hapo mwanzo kulikuwako na neno, walianza mwanzo hapo. Ni mwanzo sasa, ngapi? Ngoja nikupe ni background story kabla hatujaanza kusoma story nzima. Kulikuwa na shida ya unamfahamu Tamari? kuna Tamari wangapi kwenye Biblia? wako kadhaa. Kuna Tamari dada yake na alikuwa ni mtoto wake na nani. Sasa kuna matamari wengi, kuna... okay tubaki na Tamari wetu kwanza. Huku Tamari alikuwa ni ni mkwe wa Yuda, mzee Yuda, sawa eh? Sawa, kalcha yao ilikuwaje? Kijana, kwa mfano, mimi ndo mzee Yuda. Kijana wangu akioa alafu akafariki kabla hajazaa na mke wake, unajua kinachotakiwa nini? E, kama wa Masai, Wamasai okay. anachukuliwa mdogo, mtu anaenda namzalisha nani shemeji yake, ili waendeleze nini familia ya kaka. Kwa hiyo ule mtoto anakuwa ni wa kaka, lakini aliyezaa ni mdogo wake Sijui hata inakuaje sawa <laughs> huo eh? ni utamaduni wa nini wa Kiyahudi. In fact hapo mwanzo kabla hata taifa la Israeli halijatengenezwa tayari walikuwa wanachukua kama namna ya kuendeleza sawa. sawa. hiyo, wa mzee Yuda, wa pili, naye kuendeleza uzao sawa sawa. Kwa hiyo mtoto wa kwanza wa mzee Yuda alifariki, wa pili naye akafanya nini akafariki, bado hajapatikana mtoto, alafu akabaki mdogo mzee akafanya nini? Fitna. Sio, aliona huyu dada ni noma, alana za ukoo, akisogelewa tu na mtu anakufa, hiyo <laughs> ni maelezo yangu tu, okay. Kwa hiyo mzee akawa namuona ni mdogo na sababu nyingi akaziweka pale. Sasa huyu mama akawa bado anataka nini? Mtoto. na yule kijana alikuwa ni mdogo, atakiwa asubirie okay. Fast forward, kilichotokea Siku moja Tamari akawa amechora mchoro, mzee kaelekea wapi, anakuja jioni. Akavaa mavazi ya kikahaba, alafu akakaa kwenye kona za njia, akamtega mzee alivyomtega Mbona imewaka sasa, aumeme warushe. Mbona unafurahisha unakatika na kuja hapa hapa. usi usikate, hii sevu imetumia muda mrefu Bwana Yesu asifiwe. Niendelee, niruhusu. Okay. Kwa hiyo Tamari alichokifanya, uh, nikukaa kwenye kona ya njia. Mzee alipokuja akategwa, akaingia akalala naye. Sasa kilichotokea hapa kesi, unajua ni kesi kubwa eh? kwa sababu walijua huyu hawezi kupata nini, mtoto. Sasa hivi tunamsubiria nani dogo akue. Angalia kilichotokea kwa Tamari, ili kujilinda akafanya jambo, akafanya angalia. Mstari wa kumi na saba tusome wote, akasema. Naomba tuanze kumi na sita kumi na sita Aha, anasemaje? Ehe. Hakujua kwamba ni mkwewe. Nani hakujua? Yuda, sio Tamari. Mm-hmm. Ehe. Utanipa nini ukiingia kwangu ehe? Ehe. Mbona hadi anatoa mzee? Mwanakundi wa mbu. Nini? Advance? Sio advance, hiyo ni advance. Ngoja tuone itakavyoleta matokeo hapo. Niendelee, okay. Kwa sababu sitaki tukate ile eneo, si ndio eh? Yeah, kwa sababu ile eneo ni inaelezea hasa tunachoenda kuzungumza kwa habari ya nyakuu. Akasemaje? Akasema, akasema nikupe rehani gani? Maana yake si umesema utaniletea mwanambuzi wa kundini Najuaje kwamba utamleta? Niachie kitu hapa, kishika uchumba, umeona eh? Akasemaje? Bora mjibu tena Ehe. Pete yako ya muhuri na kamba yake na fimbo yako iliyo mikononi mwako. Hivi unajua hivi vyote vinamtambulisha mtu kabisa. Uchukue pete ya muhuri na kamba yake na fimbo bezi kale umejiacha hapo, hiyo huwezi kuruka hiyo, ngoma imekuganda umeelewa eh? Kwa aliacha utambulisho wake mazima. Kumbuka kutiwa muhuri, kumbuka arabuni au rehani. Ukiangalia neno rehani pale Kiebrania ni neno arabon inaandikwa A-R-A Kibrania, sio Kigiriki. Kigiriki ni A-R-A-H-A-B-O-N. Kigiriki, Kibrania ni A-R-A-B-O-N. Arabon ni rahisi sana Kibrania kuliko Kigiriki. Neno rehani pale ni arabon, tumeona arabon kule na arabon nimekuja hapa. Eh, ndio maana Kiswahili wakaamua kuita nini, arabuni. Kwa alimwambia utaniachia arabuni. Sisi tumeachiwa arabuni gani? Roho roho ni utambulisho wa Mungu ndani yetu, ya yeah. Kwa mzee, Yuda aliacha utambulisho wake full, ya kwamba nitakuja kutimiza, kwa sababu kwa vitu nilivyoacha lazima nirudi. Umeacha utambulisho wako wote, pete ya muhuri, fimbo yake nani, kamba yake na nini na fimbo yako pia Nasemaje? Baada ya hapo akaingia kwake, kwa naye akapata mimba ehe. Ehe, akavua utaji wake ehe, na kuvaa mavazi ya ujana ujane wake, karudi kama vile hajafanya kitu, kafuta na mdomo <laughs> Yuda anasemaje? Yuda akapeleka yule mwanambuzi kwa mkono wa rafiki yake mwadulami ili aipate rehani yake mkononi mwa huyo mwanamke lakini hakumkuta. Mama kakimbia. Wajua kwa nini mama ameficha hivi vitu? Tusome mbele, tende mbele wote. Sasa akauliza watu eh, mahali eh, pake eh, pale eh, anaweza eh, haba weria hii yuko eh, eh, wapi Nimeuzwa hakuwapo <laughs> kahaba ehe, wajua, kuna wengine wajawahi kusoma histori, wanafikia iko kwenye Biblia au tunaichonga. Ehe. Ehe. Ehe, kwao ametoa taarifa kwamba hata watu wamesema kwamba pale hakuwahi kuwepo kahaba, akasemaje? Ehe. Ehe. Ehe. ila mimba jamani, unaweza kaficha siku mbili tatu nne, akifichiki tena hapo asemaje? Mtoeni ateketezwe. Hivi unajua watu wanavokumugu, wengine utafikiri wao ni wasafi. Mtoeni ateketezwe, yani afanya kitu anasemaje? Mtoeni ateketezwe. Hii alipelerewa, ehe. Alipelerewa ehe. Alipelerewa, ehe. Alipelerewa, ehe. Utambulisho hapo eh? Unarukaje? <laughs> Unakumbuka una mtego ambao alipewa Daudi, alipo alipozingua na Bersheba hivi, najua alipo aliulizwa mtu akitokea akafanya moja mbili tatu, akatoa adhabu kali sana, akasema huyu auawe wa kabisa, huyo afanyiwe hivi kabisa, huyu wa... akati alikuwa natoa mf... kwa lugha ya picha mtu al... alichomtendea nani nani anaitwa nani, nani, nani, nani, nani, nani, nani, nani, Uria, namna alivyomtendea Uria akaambiwa mtu akifanya hivi atapewa adhabu gani, akasema huyu anina nini nina nini adhabu yake itakuwa mara nne, akatengeneza akaambiwa, mfalme mtu huyo ni wewe kwa. Hata wahuni wakipewa nafasi ya kuhukumu wengine, utafikiri hawajawahi kufanya uhuni. Anasemaga hivi mee, kuona mtu anapiga watu kari yako kwa nguvu na kwa chupa na kwa mawe, ni wezi wenzake. Utakuta mwenyewe anayempiga mwenyewe amekatwa vidole. Watu wanapenda kuhukumu mbaa kwenye dhambi wanazofanya. Bwana asifiwe. Halafu anasemaje hapo? Akasema, ehe, eh, vya nani? Ehe, hii pete na hii kamba na hii fimbo ni ya nani? Ehe, mhm do, umeona, umeona kosa alofanya? Eh, kwa, kwa sababu alimnyima dada akatafuta kinyemela haki yake, akamwambia umeshinda. Hadithi hii inatufundisha nini? Lazima tumalize hadithi, kwa sababu kuna watu wanaweza kupotelea hapa hapa. Asawa, mmm, neno la Mungu ni kweli mmm, mmm. <laughs> watu wanaokotaga watu mtu, mtu mmoja alisoma habari za Ibrahim na, na Hajiri na Isaka, akasema Kumbe ndo matumizi ya hausgeli. <laughs> Kuna nabii mmoja zamani alikuwa anasema, yaani mke hausgeli anakusaidia kila kitu, na akatumia mfano wa nini? Sara na Hajiri. Do you know mfano wa Sara na Hajiri kwenye Agano Jipya anazungumza nini? Maagano mawili. Kwa usitumie kama utamaduni, tumia kama fundisho la Kristo. Kwa usije ukachukua hapa ukasema hasa, mmm, kijana hapa ambaye anasema hasa, binti yangu siende kuolewa, fanya kama Tamari. umeona ah, eh? Okay. Unaposoma maandiko, hasa yenye utamaduni wa watu, sikiliza, chukua fundisho, usichukue utamaduni. Hilo ni la muhimu sana, narudia tena Unaposoma setting ya maandiko ya Kibiblia, ni utamaduni wa watu wa mashariki ya kati. Iko sawa eh? Iko sawa eh? Ndio maana unaweza ukajikuta unakopi utamaduni na kuacha nini, fundisho. Umeandika hiyo eh? Umeandika hiyo eh? fundisho ni nini? Roho wa Mungu ndiye arabuni ndani yetu kwa ajili ya ukombozi wa miili yetu. Basi kwa nini? Kwa sababu, zamani neno ukombozi kwa Wayahudi ilikuwa inatumika pale unapomzalia mtu asiye na watoto watoto, inaitwa nini? Nikumkomboa. Ndo maana Boaz anaitwa nini? anaitwa mkombozi. Boaz. Aliyemzalisha nani? Nani? Ruth. Si ndio eh? Kuna lugha ya Kiingereza inaitwa Kinsman Redeemer. Ridima ku redeem familia yake iendelee kuwepo inaitwa Kinsman Redeemer. Iko sawa eh? Iko sawa eh? Kwa hiyo usije ukachukua utamaduni, chukua fundisho la nini? Ukombozi. Ukombozi wa nini? Miili yetu sio ukombozi wa familia. Kwa usichukue culture ya mashariki na kuifanya kama culture ya nini, ya Kimasai au ya Kichaga au ya Kipare. No, fundisho ni nini? Roho wa Mungu ndani yetu, ndio tumetiwa muhuri au arabuni hata siku ya ukombozi, tukasema ukombozi wa nini? Tayari alikuwa ameshaolewa, ilikuwa ni kuendeleza nini familia, si ndio eh? Tayari tumeshakombolewa, lakini ilikuwa anifanya nini, kombozi wa miili yetu, tuko mpaka hapo eh. Angalia, turudi kwenye nini, kwenye Agano Jipya. Kwa hiyo arabuni ni nini, roho kwa arabuni ni nini? Kwa roho arabuni inamaanisha nini? Nitakuja kukamilisha ambacho hakijakamilika. Tumesema utu wetu wa ndani unafanywa upya kila siku, lakini utu wetu wa nje unachakaa. Je, utaendelea kuchakaa mpaka itaisha kabisa, mpaka haitakuepo tena? Swali la msingi hapo. Ndo mambo yanayoitwa unyakuo yanapokujaga. Lakini Biblia haina neno unyakuo, sieshi kwenye Biblia yako ko. Ni nini ambacho watu wanajitahidi kuita unyakuo? Lazima tuipe lugha ya kibiblia kile ambacho biblia inaita, sindio eh? yeah. Tuende kwenye Wakorinto wa pili sura ya tano mstari wa kwanza hadi wa tano Nataka tusome wote kwa pamoja kwa sauti ya juu kabisa. Wakorinto wa pili sura ya tano mstari wa kwanza hadi wa tano Tuwe makini sana hapa tunavyoenda hapa Mesha nielewa maana ya rehani eh? kutiwa muhuri eh? yeah. kutiwa muhuri maana yake nini? Alama ya umiliki au kulinda mali yako si ndio eh? Okay. Rehani ni nini? Kile unachokiweka kama alama ya kwamba utakuja kukamilisha kile ambacho hakijakamilika. Niko sawa? Hayo yote ni hiyo kutiwa muhuri na arabuni ni kazi ya nani? Roho ndani yetu. Niko sawa? Niko sawa? Kwa tayari hii arabuni ni kwa sababu kuna future accomplishment of the present deposit. Kwa kimewekwa sasa hivi kwa sababu kuna kitu cha baadaye kinachokuja kufanyika. Hiyo ndo watu wanaita unyakuo. Na let me see you how it works. Wakorinto wa pili tano moja hadi tano. Naomba tusome kwa ufahamu huo sasa. Umeshaelewa mwili ni mtu ni nani? Roho. Anayo nini? Nafsi. Nakaa ndani ya nani? Mwili. Tunaweza kusoma sasa kwa uelewa huo eh? moja mbili tatu. kwa maana twajua ya kuwa nyumba ya maskani yetu iliyo ya dunia hii ikiharibiwa. Naomba niulize, nyumba ya maskani yetu ni ipi? Kwa mwili ni nyumba ambayo ni maskani yetu ya kidunia. Iko sawa? Iko sawa. Alafu anasemaje? Tunalo jengo litokalo kwa Mungu, akasemaje? Isiyofanywa kwa mikono iliyo ya milele mbinguni. Mnakumbuka tulipotoka kule? Isiyoharibika, isio, isio na uchafu, isiyo isiyofanya nini, isiyofifia usionyauka, wapi? uliotunzwa wapi? Mbinguni. Turudie tena kusoma tano moja wa Korinto wa pili, nasemaje? Kwa maana twajua ya kuwa nyumba ya maskani yetu iliyo ya dunia hii ikiharibiwa tunalo jengo litokalo kwa Mungu, nyumba isiyofanywa kwa mikono, ya muda gani? Iliyo ya milele. Akasemaje? maana katika nyumba hii ni present ye nyumba hii now. Paulo anasema anaji include kwenye watu wenye nyumba hiyo, nyumba hii tuaugua tukitamani sana kuvikwa kao letu litokalo mbinguni. Maana yake tunao kao bora kuliko hili katika nyumba hii twaugua. Tatu nasemaje? Ikiwa tukiisha kuvikwa, hatutaonekana tena tu uchi, kwa sababu sisi tulio katika maskani hii. Maskani hii ni nini? Miili twaugua tukilemewa, si kwamba tunataka kuvuliwa, bali kuvikwa. Tunacho tamani ni kupata ule upya. Akasemaje? Basi ili ile hae? ili kitu kile kipatikanacho na mauti kimezwe na nini? Uzima. Unagundua, uzima ulianzia huku ndani kwenye roho yako, kwa uvamizi wa kurekebisha mwili wako utatokea kutokana na roho aliyeko ndani yako. Mnakumbuka maana ya rapture? Mwili unabadilishwa. Mimi siwezi kumwelewa mtu anayesema nitanyakuliwa na huu mwili. Sikubali huu E, mfikiria huo mwili wako na unyakuliwe. Naunyakuliwe sio fea kabisa, upewe roho mpya, nafsi yako ifanywe upya, alafu upewe na mwili wa zamani, ndio unaondoka, na pia naacha suruali huku chini, viatu huku chini, unaondoka na mwili? Ndugu yangu, bora ningeacha na mwili chini <laughs> emfikiria, unavokutesa, unaambia tufunge, hautaki, tusome neno, analala Unajua, huu mwili hautaki kutimiza mapenzi ya Mungu, unajua au ujui? Kutaka kutaka ila kufanya ufanye. Unatamani uende uinjilizi, lakini nakwambia, kaa kidogo, kaa kidogo wewe uinjilizi. Kila siku kuna watu wengine Dar es Salaam wanafanya, tutafikia tu watu kama mchanga, tutafikia. Tusio lazima uende wewe, ue, huo ue. mwili ndio unyakuliwe, nao utaenda kumtukana Mungu huo huo asa haiwezekani. Nakata afikiria <laughs> fikiria huo wenye majanga, ambao kila siku unautiisha, unaushikilia kwenye madhabahu <laughs> unyakuliwe na huo? Mm, think again. Huo unyakuo feki unyakuliwa na huu Biblia inafundisha kubadilishwa. Hiyo ndo rapture, when the immortality is taking over the mortality, inachukua kule kuharibika kwetu, tunapewa uzima na kwenye miili yetu. Ghafla, tunakuwa 100% kwenye roho, 100% kwenye nafsi, 100% kwenye mwili. Kama alivyo ndivyo tulivyo, uhitaji tena kukua kiroho, maana hakuna mwili unaokufanya ugue uteseke useme kutaka nataka ila kufanya sifanye. Kati ya kitu ambacho nilifanya ni uchukie huo unyakuo, baada ya kujifunza huu unyakuo wa kweli. Sasa ule ulikuwa ni fake bab kubwa, ile ni big fake. Nitawaonyesha kwenye Isa, kwenye, nafikiri na, na muda wangu hautaniruhusu nitafundisha kwenye kambi ya Dar es Salaam. nini naala ule mstari unaosema mmoja atwaliwa, mmoja aachwa. Sio madude haya piu piu, na vile filamu zenu piu piu. Mtu anaendesha ndege rubani piu, leo piu, mtu anaendesha gari wenyewe piu. Wewe ambaye hujaokoka unaonia gari linaondoka, ndege linayumba, rubani ameondoka, wamenyakuliwa, wamenyakulmea, wame filamu chok... za uhuni kabisa. Zile nimeziita za uhuni, nitazitetea mbele ya mahakama ya kazi ha! <coughs> <coughs> Hallelujah! Haleluya! Hiyo Mathayo ishirini na nne imesomwa vibaya. Huu ni wakati wake, tutaanza kunyafua na kuchambua. Haleluya! kwenye nyaraka hakuna sehemu yote inayosema tutanyakuliwa kubebwa juu, hakuna. Inazungumza tu kubadilishwa, asema ile hairibikayo imezwa na nini? Na isiyoharibika kile kipatikanacho na mauti kimezwa na nini? Na uzima. Nini ambacho kimetupatikana na, na mauti? Roho yako no ishamezwa na uzima, roho yako si una uzima wa milele. Kinachozungumziwa hapa ni nini? Mwili wako ndio unahitaji sasa kufanya nini? Kumezwa na uzima. Tende taratibu. Nashukuru na ya kwamba mmetulia kimya, hamshangilii mnasikiliza, mnashangaa, you wondering and flabbergasting, maana mna mapicha na mavideo ya mtu mmoja alisema, nyie mtabaki duniani mtapata nguo nyingi za mitumba, sababu wakina aposto watakuwa mesha nyakuliwa, tutaokota nguo zao. Naangalia tu alikuwa na simu gani, iPhone 16, ameidondosha. Maana huwezi kwenda nayo huko juu. <laughs> ah! twende kidogo kwao. Tumeambiwa hivi, katika maskani haya twaugua. Maana yake hii maskani tulionayo is not the best of God. Hii ni corruptible, ni fallen body, not glorified body. Ina maana tutapewa miili ya utukufu iliyo bora zaidi kuliko hii. Baba anasikiliza kwa makini sana, anasema hii hapa ni injili mpya kabisa hata mimi ni mpya <laughs> kwa wote, tunakula kitu kipya, kwa tule wote na divai mpya, au mnaonaje? Kwa hiyo naomba niseme maneno haya ambayo nimeandika hapa, nimesema hivi, mwamini amekombolewa ni kweli, lakini sasa hivi yuko katika mwili ni kweli. Mwili ni nini? Maskani iharibikayo ni kweli, okay. Roho yake imeungwa na roho ya Mungu ni kweli lakini mwili wake bado ni ule ule aliyekuonao kabla ya kupokea wokovu ni kweli eh? ha. lakini tunaye nini? Roho wa Mungu ndani yetu, ambaye ni nini? arabuni yetu. Maana yake nini? ni hakikisho ya kuwa siku ya ukombozi, tunaita hiyo siku ya ukombozi, mili yetu itabadilishwa. Hivyo hakikisho ya kwamba mwili wako utabadilishwa ni nini? Roho wa Mungu ambayo ni down deposit di, nani deposit, iliyeko down payment deposit iliyoeko ndio hakikisho, okay. Ulipokea huyo roho lini? Ulipoamini Injili, si ndio? ni kweli? Kwa maana yake ulijiandaa kunyakuliwa lini? Ulipoamini, kwa sababu siku hiyo ulipokea hakikisho ya kwamba mwili wako utafanya nini? Utagadilishwa. Kwa mpendwa tujiandae kwa ajili ya unyakuo. Jiandae mwenyewe. Mimi nilishajiandaa kwa sababu nina nini? Down payment. Hakikisho ya kwamba kufumba na kufumbua mwili wangu patikanao na mauti utabadilishwa. I'll take another best body which is heavenly. Nimeshajiandaa. Nimejiandaa na unyakuo siku nyingi. Wewe vipi? Ndugu, tujiandaeni. Anyapo Bwana twende naye mbinguni kwa Baba. Mimi ni raia wa mbinguni tayari, nimejiandaa kunyakuliwa. Nyimbo mbili tofauti, kila mtu aimbe kipande chake kulingana na ujinga wake na ujuzi wake, tusiingiliane kama unasubiri upigwe Puh. Sisi tunajua Biblia inachofundisha. Najua kuna maswali yatakayoanza kupita kwenye kichwa chako: vipi mpango wa dunia juu ya ulimwengu? Kwa sababu ulijua ukitoka dunia itakunjwa kwa mwaka rotosi, alafu itachukuliwa itatupwa katika ziwa la moto. Hata mimi najiuliza, maadamu nabaki hapa nabadilishwa tu, vipi kuhusu dunia na yenyewe? tujiulize wote karibu wenye ulimwengu wa kufanya nini? kujiuliza ulizo kubwa mm. Lakini cha kwanza tunyakuke. Awi nyanyuk, nyanyuk, nyakuka bo? Yeah. Siku ya ukombozi hautabung'aa macho. No. Utakuwa unafanya nini? Unajua, I am prepared. When? Day one nilipomwamini Yesu Kristo ndio maana mwamini hajiandai na unyakuo anawaandaa wengine kwa unyakuo kwa kuhubiri injili ili wawe wapokee deposit wanyakuke si ndio eh? yeah. so a believer is rapturable they are able to be raptured kwa sababu wana nini deposit down payment ndio maana anasema hivi roho mliyepewa hata siku ya ukombozi atakuwa nasi hata siku hiyo he is not living yesu alisemaje Atatupa roho akae nasi hata milele. Maana yake siku ya unyakue itatukuta tukiwa na nini roho. Na hiyo ndo nini, ndo kigezo. Yaani kama vile ni time bomb, hiyo ndo siku hiyo itafanya nini? Itapasuka na kusema mpyo, kufumba na kufumbua. Hiyo kufumba na kufumbua kwenye Biblia, ujue sio maneno yangu, kwamba kufumba na kufumbua ni jambo la gafla unajikuta ulikuwa unatembea hivi unataka kukata kona unatokea upande wa pili unaendelea. Unagundua nini? Ni kufumba na kufumbua kiumbe kimeanza kuwa kipya kabisa katika mwili wake. Umeona? Ulikuwa una, unapita hivi unajikuta umepita katikati ya kinanda umetokea kule. Yesu aliwahi kudhubisha hiyo. Ufufuo wa Yesu Kristo umetufundisha kwamba there is a risen man who is alive now and limbuko la wote waliola nani. Maana yake wote waliolala watafufuka na wao, na watakuwa na mwili kama aliyokuwa nao Kristo alipokuwa huku, ambapo ulikuwa ukimfungia mlango, anatokea kwenye ukuta. Ukienda baharini, utamwona anatembea juu ya maji. Ukiamka una, unaona, unaelewa the body without limitation. Ni mwili lakini wa mbinguni ni mwili lakini wa utukufu. It's so glorious to know that, ni mwili lakini wa utukufu. Yesu alikuwa na mwili ndio, lakini alikuwa kawaida, no no na, in fact, alikuwa na msosi anakula. Kuna watu wananiuliza kwenye huu mwili watakula? Tutaangalia. Tutaangalia, eh Taangalia, tule hava au ndio William ule anasema, sasa mwili embu shiba basi <laughs> akashiba <laughs> namnulia Red Bull, Bavaria, Coca-Cola, Sprite. Okay, tumesha elewa kwanza nini kinachotokea kuharibika kuna mezwa na nini na kuto kuharibika mauti inamezwa na nini na uzima ile inayopatikana na mauti inaanza kupata uzima. Kumbuka alisema miili yetu inayoharibika maskani yetu ya dunia. Okay aya, niwaonyeshe kitu hapa, tuko tayari eh? Kwa, umegundua kwa nini Paulo alikuwa na defend kwenye Wakorintho wa kwanza wa kumi na tano juu ya unyakuo Kiama, kiama. Unajua kwa nini? Kwa sababu ukianza kudefine ya kwamba kiama hakitakuepo maana yake unasemaje, Yesu hakufufuka. Ngoja kwa nikuonyeshe Warumi nane kumi na moja. Twende kidogo hapa, najua hii tunatumiaga wengine kwa ajili ya kuombea uponyaji sawa, lakini hahusiki na uponyaji. Warumi nane kumi na moja. Twende taratibu, tutakaa Warumi kidogo hapa, afu tutaingia wa Korinto. Tuko mpaka hapo eh? Imefika. Inasemaje? lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu, anasemaje? Yeye aliyemfufua Kristo Yesu katika wafu atafanya nini? Ni future eh? Atahuisha na miili yenu iliyo katika hali ya kufa, unakumbuka hali ya kuharibika eh? Alafu kwa nani? Kwa roho anayekaa ndani yenu usio mwi... ndani yetu usio nini, sio uponyaji wa mwili. Hii ni kuhuisha, maana yake ni kuipa uhai miili yetu. Asema atahuisha miili yetu inayoharibika kwa kutumia neno Kuhui... kila ambacho wanaita unyakuo ni nini? Ni kuhuishwa kwa miili <laughs> kuhuishwa kwa miili. Atatumia nini kuhuisha miili yetu iliyo katika kufa ni nini? Nini? roho wake anayekaa ndani yetu, iko sawa eh? Anatumiwa nini? Roho wa Mungu anayekaa ndani yetu, huyo ndo anayehitajika. Tumesoma kwenye Yohana 8:39 wale tisa wale watakaomwamini ndio watakapokea nani huyo, Roho si ndio? Requirement kwa imani yako katika Kristo inakupa majibu yote sasa na hata milele, ndio msaada wako ulioko unahitaji. Naomba nikusomee mistari kadhaa, Waefeso 1:18. nane Tunapotumiaga huko kwenye maombi kuna neno tumaini la utukufu Waefeso moja kumi na nane inasemaje? ne, ne, ne, rudi nyuma, nenda Waefeso au tutarudi kwa, kuna tumaini la utukufu ndani ya mwamini nane. moja kumi na nane inasemaje? Waefeso, macho ya mioyo yenu atue nuru. Mtue, mjue tumaini la mwito wake, jinsi ulivyo Mwona urithi eh, na utajiri wa urithi wake katika watakatifu, jinsi ulivyo. Tumesema tuna urithi usioharibika, unakumbuka eh? Okay, uliofichwa mbinguni. Naomba nikurudishe kwenye Warumi nane kumi na tisa hadi ishirini na tatu. Warumi nane kumi na tisa hadi ishirini na tatu. Ataka tusome wote hiyo, Warumi nane kumi na tisa hadi ishirini na tatu. ah. Say, Are you there? Lazima nyakuke mtu hapa leo. Nasemaje? Kwa maana tumewote viumbe vyote pia vinatazamia kwa shauku nyingi, nini? Kufunuliwa kwa wana wa Mungu. Andika neno kufunuliwa kwa wana wa Mungu. Ni neno lile lile unyakuo. The full manifestations of sons of God. Hii sio kupata magari, kupata nyumba kama wengine wanavyotumia, yaani sasa ndo tunaonekana ni wana wa Mungu tukianza kuendesha mavogue, tukianza kuendesha mapajero, yaani na na na na. Si hicho kinachozungumziwa hapa. Asemaje? Kwa maana viumbe vyote pia vilitiishwa chini ya ubatili. Unaona ubatili eh? Corruption. Si kwa hiari yake ila kwa sababu yake yeye aliyevitisha katika tumaini. Umeona tumaini eh? ile nao tumaini usiliache, kwa kuwa viumbe vyenyewe navyo vitawekwa huru na kutolewa katika utumwa wa uharibifu. Umeona utumwa wa uharibifu, hata viingie katika nini, uhuru wa utukufu wa watoto wa Mungu. Kwa basically niliwaambia changamoto ya dunia na viumbe, najibu na swali lako taratibu, liko kwa sababu ya changamoto ya mwanadamu. Changamoto ya mwanadamu ikisolviwa, dunia imerudi sawa. Narudia tena, narudia tena, shida ya dunia ni nini? Mwanadamu. climate change, mwanadamu. mvua kuzidi, mwanadamu. tangu mwanzo majanga yalisababishwa na nani? Mwanadamu, ambayo yuko kwenye nini? Fallen state. Hali ya anguko. Tukimrekebisha mwanadamu, tumerekebisha kila kitu. Hivi unajua kinachoathiri mazingira sio mazingira, ni mwanadamu. Jua likiwa kali, mwanadamu. Mvua ikizidi, mwanadamu. Hamjui, mefeli jiografia. Effect of deforestation. Mesau. Mesau. Dis -di -disruption of ozone layer ni human activities mesau. Umesahau, umesahau kwamba sisi ndo tunaharibu mazingiraok okay. Naomba nikupe tu lugha ya picha moja kwenye agano la kale. Hivi unajua baada ya damu kuzingua, hivi unajua maneno yalisemaje pale? Arthi itazaa miiba kwa sababu yako. Ko, arthi imefanya kosa gani? Hapana, aliyesababisha miiba, tutumie lugha ya miiba, tutafsiri baada kwa huko mbele ni nani? Mwanadamu niki tukimrudisha mwanadamu kwenye original plan of God, purpose of God. God atembee katika uzima ya kuwa hai ndani na nje, maana yake mimea, wanyama wataanza kuishi tofauti. Iko sawa? Iko sawa. Kwa kimeo kinachotakiwa kushughulikiwa duniani sio mikutano ya climate change, ni mm -mm, kufunuliwa kwa wana wa Mungu. Najua mna maswali 250 hata mimi ninayo. Na kuna mengine hapa nasema alafu swali linakuja. Kwa tuvumiliane, tujifunze taratibu. Kwani mna haraka? Si mnanyakuka? Basi natosha. Si mmeokoka jamani, nyie? Sasa mnaogopa nini? Si mna uzima wa milele? Eh, tutaangalia mengine taratibu. Na mpaka mpaka mpaka Februari nitakuwa napita na hili mpaka mfunguke mseme, yeah, now I understand. Maana siku hizi mmezidi na maswali ya unyakuo Kocha. Muhimu ni kwamba umejua unanyakuka, una roho ndani yako, si ndio, eh? eh? Sasa kama utakuwa hapa au pale tutaangalia, lakini kwanza, unanyakuka unanyakuka, mm -hmm. <laughs> Are you rapturable? racharabo Yes. Tuanzia hapo kwanza, nataka uamini hilo kwamba mimi ninanyakuka kufumba na kufumbua, nitabadilishwa. Requirement nayo ndio ni nini? Nimemwamini Yesu Kristo, nimepewa roho kama nini, arabuni ya urithi wangu katika Kristo, ya kwamba nitapewa mwili mpya. Ninajua kwa sababu ya nini? Roho nilie naye. Tuko sawa mpaka hapo eh? Tuko sawa mpaka hapo eh? Una roho good. Cool, cool, cool, cool. Cool, cool, cool! Ushajiandaa kwa unyakuo. Hongera kwa kujiandaa kwa unyakuo Hongera kwa kujiandaa kwa unyakuo, hongera kwa kufanya maandalizi ya unyakuo. mm, hongera sana, jipigie makofi <laughs> siku ulipomwamini Yesu Kristo alifanyeje? ulijiandaa kwa ajili ya unyakuo, bado kubadilisha maskani yako dunia hii. unalotumaini hilo, haleluya, unalotumaini. mimi hapo nasikia maumivu navyosimama hapa So, huu mwili unapatikana na mauti. Hasa ukianza kuona nywele zimekuwa nyeupe mwili unakwambia woya nuafwa, I'm not original plan of God. Mungu wa milele hawezi kuwa natembea na wewe kwa mwili unaozeeka, lazima akupe sindiyo eh? E, mwili mpya eh, lazima akupe mwili mpya ili mwili na roho vikae milele. <laughs> tende hapo mstari wa ngapi? ishirini na ngapi? tumesema ishirini na mbili. Nasemaje? Kwa maana twajua kwamba viumbe vyote pia vinaugua pamoja, navyo vina utungu pamoja hata. neno utungu pale ni ku ile kuugua pamoja hata sasa. ishirini na tano. Nasemaje? wala si hivyo tu, tusome wote, ila na sisi wenyewe tulio malimbuko ya Roho na kumbe malimbuko jana, eh? sisi pia tunaugua katika nafsi zetu tukitazamia kufanywa wana, yaani ukombozi wa mwili wetu. ametafsiri vizuri. Kwa kufanywa wana inaweza ikawa nao au futuristic pia. Sasa hivi ni wana wa Mungu, lakini hatutembei katika fullness ya wana wa Mungu. Fungua waraka waraka wa, wa, wa, wa, wa kwanza wa Yohana sura ya tatu mstari wa kwanza na wa pili labda na watatu somi kidogo. kwa sisi ni wana lakini manifestation ya uwana wetu, na yenyewe ni uwana pia. Kwa kufanywa wana pale ameleta usiri, yaani ukombozi wa mwili wetu, kwa lazima ujue maana ya kufanywa wana. Tulipomwamini Yesu Kristo, tumefanyika wana wa Mungu, ndio hiyo, ni stage 1. Bado mwili wako mwili wako hautembei katika asili ya mwana kwa asilimia mia moja. Iko sawa? Soma waraka wa kwanza Yohana tatu moja inasemaje? Mm, wanasema watu wawili moja mbili tatu, ende tazameni, ni pendo kwamba tuitwe wana wa Mungu akasemaje? Amekubali ame na ndivyo tulivyo. Amesemaje? kwa sababu hii ulimwengu, kwa sababu ulimwengu unajua nini? Ulimwengu si unaangalia nje, ulimwengu haututambui kwa kuwa haukumtambua yeye. Uhum. Wapenzi, amezidi kukonfirmia ya kwamba sasa tu wana wa Mungu uhum. Mm. Amesema kuna kitu tumemiss eh? Wala haijadhihirika bado tutakavyokuwa mm -hmm. uh -huh. uh -huh. Good. Kwa hiyo tena kuna kinacho nini kudhihirishwa kwa Kristo, then tutafanana naye, tutatemea kwenye full identity yetu Haukui tena kiroho, ulianza kupenda baba, inapokea ukuaji wa kiroho mwana, na struggle kupenda iianze kupenda wengine baba, baba, baba, baba, baba, baba. Unatembea kama sema mwana wa Mungu ni mweupe, unatembea kwenye weupe. Nimetoa mfano tu wa weupe, iko sawa, eh? Iko sawa eh? Muone, kwa hiyo sisi ni wana wa Mungu sasa hivi lakini atakapodhihirishwa hiyo ndo siku ya ukombozi atakaposihirishwa, tutafanana naye kwa sababu tutamwona jinsi alivyo. Biblia haisemi atakaporudi tena, inasema atakavyodhihirishwa. Tofautisha, kwa sababu hakuwahi kwenda. Kudhihirishwa ni kujionyesha kwa namna au dimension nyingine. Ambo basically, itakuwa ni kupitia sisi. Neno kudhihirishwa, ngoja niwape mfano. Kristo kudhihirishwa iko hivi, unajua. Ndio maana tunaposema kurudi Yesu Kristo kwa mara ya pili sio fundisho la Biblia, basically Biblia inafundisha kudhihirishwa. Atakapofu dhihirishwa tutafanana naye hiyo ndo wengine wanasema kurudi kwa Yesu mara ya pili. Is a awkward statement. kwa sababu hakuwahi kuaga mtu anayerudi ni mtu aliyeondoka. okay sasa hivi nani yuko ndani yako kama aliondoka alisema sitawaacha wala sitawapungukia ninyi kabisa iko sawa? kwa anarudi kutokea wapi namba mbili alisema kwenye Mathayo ishirini na nane tazama nipo pamoja nanyi hata wakamilifu dahari Kabla ya ufufuo aliwaambia kwenye Yohana kumi na nane wanafunzi wake aliwaambiaje? bado kitambo kidogo hamtaniona, bado kitambo kidogo mtaniona. Iko sawa eh? iko sawa eh? Alafu nasemaje, aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, kwa sasa hivi ameungwa pamoja naye. Kwa lugha rahisi, udhihirisho wa Kristo ni dimension ya muonekano wake ndani ya waamini. Sikia kidogo Unajua wangapi amewekuwa na michakato ya kuanzia urafiki, kuanzia uchumba mpaka ndoa. Unajua ni kama ni, ni, ni bwana yule yule. Unajua Biblia inatumia lugha za kibinadamu kufundisha mambo ya Mungu <laughs> ni bwana yule yule anajitokeza kwa namna mbalimbali mbali, nyakati mbalimbali mbali. Wakati wa uchumba alikuja kama nini, mtu anaye propose sindio? Sindio? Akaja pale ikafanywa sherehe, ikaonekana kama nini, na mahari akatolewa, kama mpya kabisa, unaweza kusalimia kama ujamsalimia kwenye simu. Siku ya send off anatokea mwingine tena, yule yule yule tena, siku hizi wanapiga na drama. Unaanza kumtafuta unaanza kumtafuta unaanza kumtafuta, na anaingia na anaingia na wewe siku hiyo unaingia kitofauti, kama vile hujulikani. Unakuja una wimbo wa kuingilia, shetani na baba mkwe wa unaingia nao pale, anaonekana umevaa tofauti. Nguo uliovaa siku ya mahari, uliovaa siku ya sendof ni tofauti. Tayari inawezekana anawanja ukapiga tofauti. Alafu siku ya harusi unaapia na shela mtu hiyo yule yule na yeye anaapia na nini na suti, just difference appearance of the same personality. Alafu siku hiyo unatokea na appearance ngapi? Mbili sawa, mbili. Ni kwamba unaingia kanisani, unatoka, unarudi, unaingia baada ya reception, kiumbe kipya tunaanza kukuimbia yee, yee. Umeacha lishela umevaa na nguo nyingine, nawafundisha mambo ya harusi, elfu tano tano, elfu tano tano chukaji changa hizo hela <laughs> kwa hiyo unatokea, una baadaye, mtu anaona, anaingia, anaingia tunaanza kumuimbia tena, kama hatumuoni hey. Na wanaingia anaitwaje, alini wanaingia, ilikuwaje? Mbona tulikuwa naye kanisani na mchungaji naona shanga ye yeah, hiyo yeah, yeah. Ni nini? another appearance of the same person. Anakuja pale namtambulisha mchungaji wangu mimi kanisani, mimi ndio nilipitia <laughs> huyu ndio mchungaji hafu, mbele ya watu, naomba kwanza nimtambulishe mume wangu. uhai wetu anasemaje? ndipo ninyi mtafufu mtafunuliwa pamoja naye katika utukufu. Umegunduka atakapo, ni future eh? aliye uhai wetu, ndipo nasi tutakapofunuliwa pamoja naye kwa katika udhihirisho au ufunuo wa Kristo, ndio tutadhihirishwa kama wana wa Mungu au tutafunuliwa kama wana wa Mungu. tuko sawa <tosimu> <tosimu> Woo! Nenda wa Filipi tatu ishirini na moja nikuonyeshe kitu. Alafu tutaenda wa Korinto wa kwanza kumi na tano wa Filipi tatu ishirini na moja. Hii mistari kama hujawahi kusoma eh? Hmm? ni kama mimi pia eh? na zote zina ata, ata, ita ita ni future eh? Mm. tatu ishirini na moja wa Filipi ni tatu ishirini na moja wa Filipi, ni, tatu Inasemaje wa Filipi 3:21? Mm, twende. Atakaye ubadili nini? Mwili wetu wa unyonge. Mwili wa unyonge ni upi? Fanya hivi. Unasikia maumivu eh? Huo ndio mwili wako wa unyonge. Ah, utabaki na huo milele hata kama unaupenda huo. Hapa ni scraper, kwenda, ushautumia sana huku duniani. Atakaye ubadili mwili wetu wa unyonge, ehe, uh -huh. kumbe kuna mwili wa utukufu tupate kufanana na mwili wa nani wa yesu wa utukufu kwa utafanana kila kitu mpaka mwili sio roho tu alivyo ndivyo tulivyo kwa nje tutakuwa kwa ndani tutakuwa alivyo ndivyo tulivyo kwa nini kwa nje mwili wa unyonge ah. yesu ni noma mwanangu programu imekaa vizuri bwana si ndio eh? Program programu ina cover kila kitu mpaka na mwili hetu, jamani. Yesu ni mwanaume bora, anatunza kila kitu. ndakulipia chakula tu, utahangaikia utafanya nini? <laughs> Yesu akasema nalipa kila kitu, kuanzia roho mpaka na mwili Clear the case. mwili wetu wa unyonge, tuko mpaka hapo eh, inasemaje Atakao badili mwili wetu wa unyonge upate kufanana na mwili wake wa utukufu kwa uweza. Angalia, kwa uweza ule ambao huo aweza hata kuvitisha vitu vyote chini viwe chini yake. Iko sawa? Iko sawa? Twende wa Korinto wa, wa Korinto kwanza kumi na tano. Nataka tumalizie hapa, tukae hapo kabisa. Wa Korinto Korinto kumi Wakorinto wa kwanza kumi na tano. Mmefika? Mbona sisikii watu wakifungua? Haleluya! Mmefika Wakorinto wa kwanza kumi na tano, mstari wa ngapi? Au mnasubiri kama nimesahau? Tufanyeje? Nakumbuka shida yetu ya kufana kufufuka kufufuka nini na nini na nini okay. Twende taratibu, naomba tuanze mstari wa kumi na mbili, tutembee leo mpaka hamsini. Hatuna haraka, tuko kambi sindio, eh? Tutembee mpaka hamsini, mistari mingi kidogo sindio eh? yeah. Hapa, hapa, hapa, hum, hapa hamna anayelala kila mtu anafikiria juu ya huu mwili <laughs> saa zile walikuwa naona ah, anarudia mambo yale yale walalala. Sasa hivi wamefungua macho wote <laughs> usingizi umeenda wapi? Umehama <laughs> mwili jamani, noma sana. kumi na mbili wakwenda kwanza kumi na tano. kumi na mbili, kumbuka kule juu ametuambia habari za mstari wa tatu na wanne niliwatolea yale niliyopokea, kwamba Kristo alikufa kwa sababu ya zambi zetu, na kwamba kwa, kama zinavyo Maandiko, na kwamba alizikwa, na kwamba alifufuka kama inavyo Maandiko. Kwa, ame defense kufa na kufufuka vipo, si ndio eh? si ndio, tulisema ufufuo wa Yesu Kristo unalotumaini kwa ajili yetu, unatuonyesha kwamba kuna kitu ambacho ni possible kama ilimtokea Kristo itatokea na sisi. Ndicho ndicho ambacho tunakiona hapa, anaitwa nini? Limbuko la aliyolala, aliyetangulia kulala na akafufuka. Iko sawa? Ndio maana ya limbuko First fruit. Twende mstari wa kumi na mbili moja mbili tatu, twende mhm. Kama kuna koma tumia koma vizuri, una pause kidogo basi. Ikiwa Kristo anahubiria kwamba amefufuka katika wafu, mbona baadhi yenu husema kwamba hakuna kiama ya wafu? Neno kiama pale kwa lugha rahisi tu ni ufufuo wa wafu. Badilisha neno kiama, weka ufufuo, kwa sababu ungeweza semaje resurrection of the dead. Iko sawa? Iko sawa? Anasemaje tena? Mstari wa pili kumi na tatu, lakini kama hakuna kiama ya wafu, baadaye Kristo naye hakufufuka zamani. Kwa tukianza kukataa kilitakachotokea, basi kilichotokea kilitaka hakikutokea. Umeona, umeona eh? Kwa Paulo anasema kama waliokufa wamekufa, imetoka basi, tuna hasara. maana hata Kristo mwenyewe naye hakufufuka. Twende taratibu, usilale, usilale, usilale. Inasemaje tena eh? Umegundua tulipotoa msari eh? Tena, kama Kristo hakufufuka, basi kuhubiri kwetu ni bure na imani yenu mliotusikiliza pia ni bure. Ajasema imani yetu, amesema kuhubiri kwetu ni bure na imani yenu ni bure. Maana yake mmeamini uongo, kama Kristo hakufufuka. Lakini tumeanzia wapi? Kama wafu hawafufuliwi, Kristo naye hakufufuka. Kama Kristo hakufufuka, kubiri kwetu ni nini? Ni bure, na imani yenu na yenyee ni nini? Ni bure. Kwa hiyo ukiondoa ufufuo wa baadaye, umefuta kila kitu. Mstari wa ngapi? kumi na tano, nasemaje? Naam, na sisi tumeonekana kwa mashahidi wa nini? wa uongo wa Mungu, tumedanganya pamoja na Mungu, tumeshuhudia uongo kwamba Kristo amevuka, kumbe hajavuka. Anasema mm -mm. Kwa maana tulimshuhudia Mungu ya kuwa alimfufua Kristo ambaye kumbe hakumfufua, ikiwa wafu baadaye hawafufuliwi. Paulo naye anapanga swaga kumi na saba, asemaje? Maana kama wafu hawafufuliwi, Kristo naye hakufufuka. mm. kumi na saba, na kama Kristo hakufufuka imani yenu ni bure na hasara, mngalimo katika nini? Dhambi zenu. Okay. kumi na nane na hapo, wao waliolala katika kristo wamepotea. Yohana tatu kumi na sita na yenyewe haina maana kwa maana jizii Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa nini? Milele. Kama aful wafu, wafu, waliodanja wamedanja, imetoka swala la msingi sasa, tunahubiri nini wakati ukifa imetoka? Na kuokoa na nini? Sasa si afadhali tule maisha yako, life ni fupi, na mizijivungi naweka shida chini naweka mikono juu, afu na banjuka tu. Lakini sasa sio kweli, wanasema aposto amerudi nyuma, niko mbele hapa niko mbele mbona mimi siwasemi navyo? nani navyoimba kwa masafa ngapi tuko? Alafu, anajifanya hawajui Wakristo hamji kwa masafa nyie, ingekuwa uongo, unawapeleka watu jehanamu. Wakristo wengi wanaenda mapema kabisa, hawajui. Yaani, ukimtaja Diamond wanajifanya hawajui kama kuna kitu inaitwa Diamond, anasema mtumishi amemtaja. Eh, mstari wangapi tuko? Mstari wangapi nimewaacha? kumi na nane, nasemaje? Na hapo wao nao waliolala katika Kristo wamefanya nini? In fact, sio wamelala, wanakuwa wamekufa kabisa. Ukilala siutaamshwa, kama wafu wafufuliwi, yule rafiki yako aliyemhubiria injili akafa, kwa heri, hamna tumaini kwa ufufua wa Yesu Kristo anatufunisha kwamba kuna nini tumaini. Angalia 19, asema na asemaje, kama katika maisha haya tumemtumaini Kristo sisi tu maskini kuliko watu wote. Yani, kwanini tuko hapa kwenye kambi wakati hiki kitu nachokifanya hakiendelei baada ya kufa? Tafadhali ule maharage yako kule sasa hivi. Unakaa unafunga hapa ili iweje kama wafu wafufuliwi sisi tuna hasara kuliko watu wote. Kambi ya nini? Uinjilisi wa kazi gani? wakati akiokoka anakufa anapotea. Uinjilisi wa kazi gani? Unajua, hii inakupa hopi hata kufanya huduma eh? Yeah. Kwa wale watu walikuwa naubiri kwamba wafu wafufuliwi, walikuwa wanaharibu wanafunzi. Bwana, mambo ya kufa, bwana, mtu akishaa danja imetoka. Umewai kusikia mahubiri Yeah, mi mtu mmoja alinikonfront akasema mtu akishakufa imetoka, imetoka, imetoka. <laughs> na anasimama kwa... Ha, hakuna after life, hakuna after life. Kwa hiyo ndio, ukifa hautakuwa na after life. Ukifa utafanya nini? Umepotea maana hauna nini? Uzima wa Mungu ndani yako. Usiseme hakuna after life, sema sina after life. Usichanganye matatizo yako, yabebe peke yako. Sema kijiji hiki kina shida? Mm, sema nina shida kwenye kijiji hiki. Okay, mstari wa wangapi tulikuwepo? Ishirini. Anasemaje? Lakini sasa Kristo amefufuka katika wafu, akasemaje? Limbuko la waliolala ametawangulia, kuwaonyesha waliolala ya kwamba you be raised back to life Iko sawa mpaka akasemaje? ishirini na moja. Maana kwa mauti maana, maana kwa kuwa mauti ililetwa na mtu, kadhalika na kiama ya wafu italetwa na mtu. Kiama ya wafu taletwa na nani? Na mtu. Huyo mtu wa kwanza ni nani? Na mtu wa pili ni nani? Kwa inabidi, sikiliza, inabidi wa kwanza mtu awe tofauti na mtu wa pili, kwa sababu wa kwanza aleta mauti wa pili analeta uzima lakini wote wanaitwa nani? Watu kwa kuna mtu aitwaye Yesu physically anashikika. Ndio maana unasoma, hujai kusoma kwenye Timoteo anasema mpatanishi kati ya Mungu na wanadamu, akaamua kuandika kwa herufi kubwa mwanadamu Yesu Kristo. Kwa Yesu hajapoteza asili yake ya kuwa katika mwili, ila ana mwili uliobadilishwa. Yuko wapi? Sasa hivi kwenye mwili wake, usiniulize kwanza. Tunaendelea kama amekaa mwinguni, tutaangalia. Haleluya, inasemaje hapo? <laughs> mstari wangapi tulikuwa hapo, ishirini ishirini na moja? Nasemaje maana kwa mauti ma, ma, okay. Maana kwa kuwa mauti ililetwa na mtu, kadhalika kiama ya wafu italetwa na nani? ililetwa na mtu. Angalia mtu, anasemaje? ishirini na mbili kwa kuwa kama katika Adamu wote wanakufa, kadhalika na katika Kristo wote watahuishwa. Kwa hiyo Kristo hapa ni mwanadamu, mwanadamu Yesu Kristo, si ndio? Eh, limbuko la waliolala, aliyetangulia kufuka kabla yetu katika mwili, akawa na mwili wa utukufu. Angalia anavyozungumzia hapa, mstari wa ngapi Unasemaje? lakini kila mmoja mahali pake. limbuko ni nini? Kristo, baadaye walio wake Kristo atakapo kuja. Amesumia neno atakapokuja, kumbuka neno atakapokuja, replace na lile neno kufunuliwa, atakapofunuliwa. Mnakumbuka eh? namba mbili atakapodhihirishwa. Hayo ndio maneno yaliyotumika. Kristo atakapokuja, sawa eh? Sawa ko uh, m, y, Paulo ametumia atakapokuja, Yohana ametumia. In fact Paulo ametumia pia kufunuliwa kwenye nini? Kwenye Wakolosai, si ndio eh? Na kudhihirishwa kwenye nini? Kwenye Warumi. Na Yohana ametumia nini? Atakapodhihirishwa. Tuko sawa? Hizo lugha zinakaa, kwa sababu ukikosea vocabulary kablari msamiati, ukikosea umekosea kila kitu. Ni sana kukosea maana ya kitu, kikosea maana ya kitu, ni sana kukosea mlango wa chumba. Uwezi kukosea mlango wa chumba ukapatia chumba. Kamba, umekosea mlango kuingia chumbani kwako ukatokea. Tuko wapi? Chumbani kwako. Msali wangapi? 28. Umeona atakapokuja eh? Hajasema, hajasema atakaporudi <laughs> Hajasema when he return. Amesema at his coming. Sio return. Hajasema atakaporudi, amesema atakapokuja. Pay attention to matumizi ya maneno. Kwa sababu hapa tuna deal na nini? Na matumizi ya maneno pia, mstari wa ishirini na tano anasemaje? Anasemaje 25? 24, anasemaje? Hapo mwisho atakapompa Mungu Baba ufalme wake, atakapobadilisha utawala wote na mamlaka yote na nguvu. Utakuwa upambani tena na mapepo? Iko sawa? Iko sawa. Ishirini na tano asemaje? Maana sharti amiliki yeye, hata awaweke wadui wake angalia, wote chini ya miguu yake. Umesikia maneno k eh? Kuweka adui wake chini itakamilishwa kwenye nini? Kwenye atakapochukua mamlaka yote, atakapobadilisha utawala wote na mamlaka yote na nguvu. Akasemaje ishirini na sita? Adui wa mwisho atakayebatilishwa ni nani? Mauti. Iko sawa, iko sawa, okay. Twende mstari wa saba, wasemaje? Kwa kuwa mistari mingine hapo nitapita, nitawaonyesha vinavyotaka kuwaonyesha. Kwa kuwa alivitiisha vitu vyote chini ya miguu yake, lakini atakaposema vyote vimetiishwa, ni dhahiri ya kuwa yeye aliyemtishia vitu vyote hayumo. Asemaje basi, vitu vyote vikiisha kutiishwa chini yake, ndipo mwana mwenyewe naye atatishwa chini yake yeye alivitisha vitu vyote, vitu vyote, lakini kwamba Mungu awe yote katika vyote. Angalia ishirini na tisa ambao iampiaga u mstari ni mstari ambao hauna reference mahali popote. Au jee, wenye kubatizwa kwa ajili ya wafu watafanyeje? kama wafu wafufuliwi kamwe na kwa nini kubatizwa kwa ajili ya hiyo? Nisema ubatizo wa wafu una maelezo mahali kwingine eh? ni mtajo mmoja okay. Afu anasemaje kwenye mstari wa thelathini, na sisi kwa nini tuma hatarini kila saa, kwa nini watu wanataka kutuua? Akasemaje? <laughs> Naam, ndugu yangu, huku kujisifu kwangu kul nilikonako juu yenu katika Kristo Yesu Bwana wetu, ninakufa kila siku azungumza hapa, seksheni yake. Sasa na mbili, anasemaje? Ikiwa kwa jinsi ya kibinadamu nalipigana na hayawani wakali kule Efeso, nina faida gani? Wasipofufuliwa wafu, na tule na tunywe, maana kesho tutakufa. si ndio manake? kama wafu hawafufuliwi wa, hamna haja ya kujali chochote, jiachie, tule tunywe, maana ukidanja ime tunakufuta haupo tena, lakini huo ni uongo, we are not going to die forever. Haleluya! Akasemaji maasasi na tatu, msidanganyike, mazungumzo mabaya huharibu tabia njema. Hapa mazungumzo mabaya sio, walikuwa wanasengenyana, mm -mm. Baadhi yenu wanahubiri ya kwamba wafu hawafufuliwi, ameita nini mazungumzo mabaya kuharibu tabia njema. Umeelewa sasa eh? Kwa tabia mbaya ilikuwa ni nini dhidi ya fundisho watu wanaopinga kiama cha wafu akasemaje? Tumieni akili ipasavyo, wala msitende dhami, maana wengine ham, ham, ham, hawamjui Mungu. Ninenavyo hayo niwafedheheshe, sema nimeamua kuwakwaza. Tumieni akili vizuri, wengine ni kwamba ni wajinga wale wanaosema hivyo, hawamjui nani Mungu. nimesema hivyo ni wafedheheshe maindi, ukitaka sio mimi, Paulo anasema. Thelathini na ngapi sasa? Thelathini na tano. tutembee sana kwenye taza kwenye mwili. Kwa amezungumza waliokufa na kufufuliwa kwao. Twende kwenye mwili sasa, natazamaje? Lakini labda mtu atasema, wafufuliweje wafu, fuli, weje, wafu nao huja kwa mwili gani? maswali ulionayo na wewe? E, Paulo amekukamata anasemaje, mm? Sijasema mwenyewe, sijasema nimeruka hiyo, ewe nani. Ehe, uipandayo haihuiki isipokufa. Ameamua kutumia kilimo, in fact ufufuo wa Yesu Kristo unaitwa kupandwa eh? pando katika uharibifu, akasemaje? Nayo uipandayo huipandi mwili ule utakaokuwa, ila chembe tu, ikiwa ni angano au nyingineyo. Maana yake unayopanda ni nyingine, inaokuwa ni nyingine, si ndio eh? Lakini una, lakini mbegu ni ile ya kwanza, tuko sawa eh? tuna sasa ngapi Akasemaje, lakini mwili, lakini Mungu huipa mwili kama apendavyo, na kila mbegu mwili wake. Hatakuwa kama mayai eh? Sawa, ene twende mstari wa 33 kasemaje? nyama yote si nyama moja, ila nyingine ni ya binadamu, nyingine ni ya hayawani, nyingine ya ndege, nyingine ya samaki, lakini zote ni nyama. Kwa maana yake hata kwenye appearance tutakuwa tofauti pia, sawa eh? Au mtakuwa mnaenda machagua Yesu, nipe huu mwili huu, niliuchoka duniani, hii rangi linikwaza kwaza <laughs> twende taratibu tarativu, inasemaje? Maona kumbuka, tumesema ya mbinguni iliyotunzwa mbinguni. Nakumbuka, eh? Asema, tena kuna miili ya mbinguni na miili ya duniani. Lakini fahari yake ile ya mbinguni ni mbali. Asemaje? Na fahari ya dunia ni mbali. Asema is one. Ingereza, is one one and the glory of the terrestrial is another. Ametumia nini? Celestial na terrestrial. Kutofundisha kwamba nyingine ni ya dunia nyingine ni ya mbinguni. Amesema fahari ya ile ya mbinguni ni mbali, na fahari ya ile dunia ni mbali. Kutofautisha Ngereza, ametumia nini? is one and another. not the same Arobaini, nasemaje? Arobaini na ngapi? Arobaini, kuna fahari moja ya jua. Anatumia lugha za kawaida za kimazingira. Kuna fahari moja ya jua na fahari nyingine ya mwezi na fahari nyingine ya nyota, maana iko tofauti ya fahari kati ya nyota na nyota kadhalika, na kiama ya wafu, upandwa katika uharibifu, ufufuliwa katika kuto kuharibika. Tumefika kaburini hasa eh? <laughs> watumishi wetu wanasomeaga tuikisehemu sio wasome wote. Upandwa katika nini? Uharibifu. ufufuliwa katika nini? Kuto kuharibika. Angalia mstari wa 43 upandwa katika aibu, hufuliwa katika fahari. Upandwa katika udhaifu, hufuliwa katika nini? Nguvu! best of the best. Arobaini semaje? Upandwa mwili wa asili, natural body. Hufufuliwa mwili wa roho. Ikiwa uko mwili wa asili na wa roho pia uko, namwamini Yesu, hata kama sijawe kuona mwili wa roho Inabidi kwanza nimwamini Yesu hapa hivi, mwili wangu wa roho utakwaje? Mstari wa arobaini na ngapi? arobaini na tatu, nasemaje? Arobaini na ngapi? anasemaje? Ndipo ilivyo anatumia mistari sasa. Mtu wa kwanza Adamu akawa nafsi iliyo hai. Adamu ya mwisho, Adamu ya mwisho ni roho yenye kuhuisha. Umeona eh? mwanadamu mwanadamu, lakini Adamu wa kwanza akawa nafsi iliyo hai, lakini Adamu wa mwisho ni roho inayo quicken the body, yenye kuhuisha. Iko sawa? Mstari wa ngapi? Arobaini na sita. Lakini hautangulii ule wa roho, bali ule wa asili. Alafu asemaje? Baadaye huja ule wa roho. Twende mstari wa arobaini na saba. Mtu wa kwanza atoka katika nchi ni wa udongo, mtu wa pili atoka mbinguni. Nakumbuka akasemaje eh? Biblia inasemaje? kama alivyo yeye wa udongo, ndivyo alivyo wao wa udongo wa na kama alivyo yeye wa mbinguni, ndivyo walivyo wao wa mbinguni. Naomba kuulize wa udongo ni nani? Adamu wa kwanza. Wa mbinguni ni nani? Adamu wa mwisho. Adamu wa mwisho ni nani? Kristo. Adamu wa mwisho ni nani? Kristo. Iko sawa? Kama tulipochukua asili ya nyama na mwili unaoharibika, tuachukua asili ya nyama na mwili usioharibika. Haleluya! Mstari wa ngapi? Arobaini na tisa. Akasema kama tulivyochukua sura yake yule wa udongo, kadhalika tuachukua sura yake yeye aliye wa binguni. Kristo. Hamsini eh? Twende tusome wote hamsini, nasemaje? Ndugu zangu nisemayo ni haya, kwa nyama na damu haziwezi kurithi ufalme wa Mungu, wala uharibifu kurithi kuto kuharibika kwa ufalme wa Mungu. Hapa hauzungumzii kile ambacho tumesoma jana, Kristo anazungumzia baadaye katika ukombozi wetu, kwa hiyo huo mwili wako hautakuwa nao siku ya ukombozi. Kwa nini? Ni kuharibika hakutakurithi kutokuharibika, mwili na damu hautarithi ufalme wa mbinguni. Tuko sawa mpaka hapo eh? Aha, mstari wa ms... ngapi hapa, wa hamsini na moja nasemaje, angalieni, nawaambia ninyi siri, hatutalala sote lakini sote tutabadilika. This is a key. Maana yake waliokufa wamelala, si ndio eh? Na watakaokuwa hai wakati wa siku ya ukombozi watakuwa hai, lakini aliye kufa atafufuka na kubadilishwa na mwili mpya, lakini aliye hai atabadilishwa. Kwa wote tutakuwa na brand new bodies. Weza ulitangulia kufa au ulikutwa mwezi, sema yani, Yesu asija akanikuta nikiwa hivi aliye danja useme hivi, Yesu naomba uniache, acha mpaka utakapokuja, maana sasa nitafukaje siku ni ukija kabla a, a, a, a. Wote sote tufai nini? Sote tutabadilishwa but we shall all be changed. All sema all neno we shall, hapa we ni nani? Waamini Paulo na waamini wa Korintho ambao ni pamoja na sisi Leo We shall all be changed, iko hapo mpaka hapo, uko mpaka hapo. Hamsina ngapi hiyo? Hamsiasemaje? Kwa dakika moja, kufumba na kufumbua, wakati wa parapanda ya mwisho. Pigia msari neno parapanda ya mwisho, maana parapanda italia na wafu watafufuliwa wasiwe na uharibifu, nasi tutabadilika. Parapanda ya mwisho nini? ni Weka akiba maneno sawa. Akasemaje mstari hamsini na tatu, maana sharti huu uharibikao uvae kuto kuharibika na huu wa kufa uvae kuto kufa. Umeiona hiyo, mstari wa ngapi? hamsini na nne. Basi huu uharibikao utakavaa kuto kuharibika na huu wakufa utakapovaa kutokufa, hapo ndipo itakapokuwa lile neno lililoandikwa, mauti imemezwa kwa kushinda. Actually, imesemaje, death is swallowed up in victory, kwa katika ushindi huo, mauti inakuwa imekata mzizi. Alafu nasemaje, kuu wapi Ewe mauti, kushinda kwako uwapi? Ewe mauti, uchungu wako asemaje? uchungu wa mauti ni dhambi. ilianza kushughulikiwa hiyo eh? na nguvu ya dhambi ni torati. Kristo ni mwisho wa torati eh? okay. Asemaje? lakini Mungu ashukuriwe, atupae kushinda kwa nani? Kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Kwa ushindi wote uliotajwa hapa ni matokeo na kazi ya Yesu Kristo. Alafu asemaje? i like this. tukimaliza hapa tunaenda kuomba Kidogo. Anasemaje? Basi ndugu zangu wapendwa, muimarike. Kwa yale mafundisho alikuwa na destabilize watu eh? Yeah, yanawafanya wasiwe imara. Anasemaje? Basi ndugu zangu wapendwa, muimarike. Msitikisiki. Mkazidi sana kutenda kazi ya Bwana siku ngapi? Siku zote kwa kuwa mwajua ya kuwa taabu yenu sio bure katika Bwana. Tutaona matunda ya kazi yetu. Kutakuwa na watu wanatushukuru, bora ulinihubiria Injili, nisingekuwa hapa, ningekuwa katika uharibifu. Tabu yetu haitakuwa nini? Bure. Uinjilisi wetu utakuwa nini? Bure. Kusapoti zetu huduma itakuwa nini? Bure. Kujifunza kwetu haitakuwa nini? Bure. Tunaona tulifanya jambo la maana ambalo linapita zaidi ya kuwa katika mwili huu. Haleluya! Esimama kwa miguu yako. Simama kwa miguu yako haleluya. Nataka kutumia dakika chache hapa kumtukuza Baba kwa sababu ya kazi yake ya ukombozi haleluya, kazi yake bora ya ukombozi. Angalia namna ambapo ameweka full plan kwa ajili yetu reshebraketore manda rebos libra ke darosa ya manda lebra hezoseb agadis shabrekarabalababau rekalabe gazosebrakalebayareketobrekalabe agadeso mendarabaleoe edibraazegebayamandara. Baba ninaimarika asitikisiki, ninazidi kutenda kazi yake vizuri katika ubora, kwa sababu taabu yangu katika Bwana sibure ina reward. Ninayo taji, nitaona matunda ya kazi yangu siku ile. Bwana atakapokuwa anatoa taji kwa ajili ya kila mtu, hatasema kazi yako hii bure. Angalia kazi yako, angalia kazi yako uliyofanya ulipokuwa katika mwili, katika ulimwengu, uliosababisha wengi wakaingia katika ufalme wa mwana wa pendo zake, wakaamisha kutoka kwenye giza, wakaletwa kutoka kwenye nuru, ukatoa katika mauti, ukawaleta katika uzima. Umewapa wengi uzima kwa kuhubiri injili ya Yesu Kristo. Wapi kushinda kwako kumetupiwa nje, maana Yesu anamiliki sasa na hata milele. Uzima wake tunao leo sasa na hata milele. haya ya ya ya ereba Yesu breketa haya ya ya ya ya ya ninaweza kuanza ku exercise uzima huo leo maana tayari ninaye roho ndani yangu ninaye roho ndani yangu Tunaye roho yake. Tazameni, ni pendo la namna gani aliletupa Baba ya kwamba tuitwe wana wa na Mungu, na ndivyo tulivyo. Wapenzi, sasa tu wana wa Mungu, wala hajadhihirika bado tutakavyokuwa, lakini twajua ya kuwa atakapodhihirishwa tutafanana naye, maana tutamwona kama alivyo, tutakuwa katika mwili wetu wa tukufu erebuseka