Utakuja kutueleza <tukwelega> ah, <tukwelega> ah, nini kimetokea huku. Nikaa kwenye ndinga, tukaelekea kituo. Sasa kwa kuniuliza, nafanya kazi gani? nasema mchungaji. Nasema kijana anapita, napitapita njiani, nasema unafanya kazi gani? wajaza pale, sema mchungaji, mchungaji. Ulishuhudia kabisa, nasema nini Alikuwa na nia yake, ilikuwa nini? Nikuipiga hewani lakini pyo mtu, tukakaa mpaka kesho asubuhi. Mtumishi wa Mungu, watu wanasema unafanya nini huku, umefanya kosa gani? Yani, unajua ukitoka kwenye kitu ukitoka, ukitoka kwenye lockup, hata kama hujafanya chochote, kila mtu amekuona kuna kitu tumekifanya. Haiwezekani kwaje? Huku, bahati mbaya tu, yani, hata kama ni umezingua, nikashikwa mimi, mimi naonekana na makosa. Jamani, msizingue mtakuja kushikwa. <laughs> hafu eh, bora ushikwa kwa kuhubiri Injili, unajua eh? Sasa sio Injili, lakini mtu anawaza kuzungusha hivi, asema, e, ni nini kinatokea hapa? Nachomaanisha nini? Kila kitu kina namna ya kutumia, sema kina namna ya kutumia, kina namna ya kutumia, ikiwa ni pamoja na nini? Biblia yako Maandiko yanatumika vibaya kwa sababu watu hawajui kusoma. Ni sawa na ukimpa mtu Biblia bila kumfundisha, ni sawa na kumpa nini, kichaa nini, rungu sokoni. Hujui kwamba atatumia hiyo rungu kufanyia kitu kingine, au ataondoka na mguu wa mtu? Umeelewa maana yake? Ndo maana kazi ya kwanza ya mchungaji ni kufundisha namna ya kusoma Biblia. Hiyo ndi kazi primary pause za mchungaji namna, kwa sababu unaweza ukachunguza Biblia vibaya. Actually kuna watu wamekufa kwa kusoma Biblia vibaya, unajua hicho? Unajua hicho? Kuna vita vinapiganwa kwa sababu watu wanasoma Biblia vibaya. Sasa hivi navyongonge, kuna watu wako mahali wanasoma Biblia vibaya na wanafanya vitu vibaya kwa kusoma Biblia vibaya Afrika ya Kati Wakristo walikuwa wanaua watu kwa kutumia Biblia. Biblia inasomwa vibaya, kwa sababu hatujui kusoma, especially Mwanzo mpaka Malaki, agano la kale tunavyoita. Watu wanaweza wakasoma vibaya kabisa hicho kitabu. Wambia mwenzako, lazima nijue namna ya kusoma Lab, lazima nijue namna ya kusoma angalia, akasema mwayachunguza. Hey, biblia ya mtu Asemaje? Yohana 5:39, tusome wote, mwachunguza nini? Aha. Tu, tujiulize ni kosa kuchunguza maandiko? Kwa hiyo andika hivi, kuna namna ya kuchunguza maandiko, kuna namna ya kuchunguza maandiko. Mwachunguza maandiko sababu mwadhani ya kwamba ninyi mna uzima ndani yake Alafu Yesu anasemaje? Na hayo ndiyo yanayo nishuhudia. Haleluya, aleluya! Na hayo ndiyo yanayo nishuhudia. Tuko sawa eh? Kwa maandiko ni ushuhuda wa nani? Kristo. Andika hiyo, maandiko ni ushuhuda wa Kristo. Ijapokuwa uzima ni kitu kizuri lakini uzima haupatikani nje ya Yesu Kristo. Kwa Mungu ametupa maandiko ili katika haya maandiko Kristo afunuliwe. Very important, very important. Mwayachunguza maandiko sababu mwadhani ya kwamba ninyi mna uzima wa milele ndani yake. Alafu asemaje? Na hayo ndiyo yanayo ni shuhudia. Alafu arobaini nasemaje? Yesu anaambia Mafarisayo wala hamtaki kuja kwangu ili mpate nini huo uzima mnao utafuta kwenye nini? Maandiko. Kwa hiyo ukitafuta uzima kwenye maandiko bila kupitia Yesu Kristo, au bila kumfunua Yesu Kristo, upati nini? Uzima. okay. Yesu Kristo tumeita kule neno la Mungu, sindio? Naomba nitumie lugha hii ya kawaida. Kwa hiyo tukitafuta maandiko bila kutafuta uzima kwenye neno la Mungu ambaye ni Kristo, hatupati uzima. Okay. Okay. Okay. Okay. Shida ni kwamba Mafarisayo walikuwa wanatafuta kitu kizuri eh? Naomba niulize, uzima ni kitu kizuri? Yeah. Mafarisayo walikuwa wanatafuta kitu kizuri kwa njia, kwa njia, kwa njia isiyo iko sawa. Kwa hiyo shida ya Biblia ni nini? Kutafuta mambo ambayo Mungu ameweka yapatikane, lakini wanadamu wanatafuta kwa njia isiyo sahihi. Biblia inatakiwa kufundishwa, kusoma kwa usahihi. Shida yetu sio Biblia, shida ni usomaji kwa usahihi. Tuko sawa? Tuko sawa? Tukiwa na changamoto kwenye tafsiri ya Biblia, tunapata changamoto ya kile ambacho Biblia imezungumzia. Naomba niwaambie ukweli i, ndugu zangu, niwaambie ukweli, niwaambie ukweli au amtaki niwambie ukweli? anachokuahidi shetani na anachokuahidi Mungu ni kitu kiki kimoja ongereni kwa kushangaa. Actually dini zote zinahubiri juu ya uzima wa milele hata wakita ahera. Okay. Madhehebu mengi ya Kikristo yanaamini juu ya uzima wa milele unajua, changamoto iliyoko ndani ni namna ya kupata uzima wa milele halo? Halo ni namna, mpaka hapa umejua unapatikana uzima wa milele kwa njia ya nani? Yesu Kristo okay. Kwa mahubiri yoyote yanayokufundisha kupata uzima wa milele nje ya Yesu Kristo, yamepitia mlango wa nyuma. Iko sawa? iko sawa? iko sawa? Hilo ni changamoto tulionayo kubwa, mambo yale yale, msamaha ule ule wa dhambi unafundishwa. Mwingine hapa anafundisha msamaha wa dhambi kwa kujitahidi, mwingine anafundisha msamaha wa dhambi kwa kumwamini Yesu Kristo. Kitu ni kile kile, msamaha wa nini, lakini hapa kujitahidi, eh? Pambana, mbinguni sio lele mama, jitahidi mwanawani Hatujui nani ataokoka daga za mwisho. Hata mimi sijui nitaokoka lini. Mtumishi anasema hivyo. Kwa napambana njia yangu nisije nikashindwa kuingia kwenye, kwenye mlango mpana mwembamba siku ile. Ndio maana konda ili nini? Niweze kuingia kwenye mlango mpana mwembamba. Vitu vya ajabu. Lakini huku muamini Bwana Yesu na utaokoka. Ndugu yangu, imani pekee yake haitoshi. Lazima upambane. Mwambie lazima upambane. Umeona, eh? Lakini hapa Mwamini Bwana Yesu, iko sawa. Kitu kile kile. Utahesabiwa haki kwa matendo yako, utahesabiwa haki kwa kumwamini nani? Yesu Kristo, iko sawa. Kitu kile kile, kuhesabiwa nini? Haki. Moja, niwaambie Adamu aliahidiwa nini na shetani kwenye bustani? Nataka niwarudishe mwanzo eh? Okay. Nijua hizi ni miwani, ishushe chini okay. Mnanisikiliza watumishi wa Mungu, mnanisikiliza watumishi wa Mungu. Okay, naomba niulize, Mungu anataka tufanane naye, si ndio eh? Kwenye Mwanzo moja ishirini na sita asemaje na tumfanye mtu kwa sura na mfano wetu. Kwa Mungu anataka tufanane na yeah, yeah. Si ndio, eh? tuwe na sura na mfano wake, iko sawa, si ndio? Mungu alichoandika tangu mwanzo pale eh, kwenye Mwanzo pili Hawa aliambiwaje ukila? Okay. kula ilikuwa ni kulitii neno la Mungu kumtii Mungu mm -mm. Mungu amesemaje, usile, aliambiwaje kula Mungu amesemaje usile? Nyoka alimwambiaje kula. Mungu alimwaahidi nini mwanadamu, kuumbwa katika sura na mfano wake. Sura maana yake kuwa sawa na Mungu, si ndio? si ndio? ile image and likeness of God ni kufanana na Mungu, ni kuchukua asili ya Mungu ambayo inapatikana katika Kristo. Tuko sawa okay, ni kitu kizuri eh. Mungu kwa sababu amesemaje, alivyo ndivyo tulivyo kwa kufanana na Mungu. Sio jambo la kutisha, ndio Mungu anachotaka, kila aliyezaliwa na mungu afanane na yeye, si ndio eh? kama asema kama watoto wapendwao, mfanani mfuateni Mungu. Neno mfuateni pale, mwigeni, maanake muwe kama nani? Baba yenu. Anasemaje? mtakuwa wakamilifu kama nani? Baba yenu. Iko sawa, kwa kuwa kama baba yetu, ndio mpango wa Baba, ndio kitu anachotaka baba tuwe nayo. Ok, twende hawa aliambiweje? Mungu anajua ukila utafanana naye ah ah. Come on. Hiyo ni sura ya pili okay. Ni lini Mungu alisema hataki mwanadamu afanane naye? ipo ipo Mungu anataka mwanadamu afanane na, shetani anataka tuwe kama baba yetu, okay. Alichoambiwa Mungu anataka anajua, ukila anajua ukimtii hautafanana naye, come on. Kwa hiyo acha kumtii, maana yake nakupa njia ya kumfikia nani? Mungu, lakini isiyo ya nani ya Mungu iko sawa, iko sawa, kitu ni kile kile, image and likeness. Kufanana na nani? Mungu! Jamani, Mungu anachukia kufanana naye. Anasema, yaani mwanangu anavyo act duniani ni kama mimi. Perfect. Papa Mungu anasema hapana, huwezi kaponya kama mimi, huwezi kanenda kama mimi. Mungu anasema hivyo, actually ndo target Okay alichoambiwa Adamu sasa na Hawa, ukila utafanana naye. Maana yake nini? Tafuta alichokupa Mungu kwa njia isiyo sahihi. Iko sawa okay. Kwa hiyo uchafuzi kwenye dini na madhehebu mengi ni kuambia watu kila ambacho Mungu ametoa bure katika Kristo Wapambane kwa njia zao, wapambane kwa jitihada zao, wapambane kwa matendo yao, wafanye nini? Wakipate. Naomba niulize, hayo ni mahubiri sahihi? Okay. kitu kinachopambaniwa ni kitu sahihi, ndio njia sio sahihi, umegundua? Kwa hiyo shida ni nini? Shida ni pale ambapo chochote kinafundishwa kwa kumkwepa Kristo ili ukipate. Arudia tena pale ambapo unamkwepa Kristo ili upate kitu ambacho kinapatikana bure ndani ya Kristo. Ni sawa? Umewahi kuona, umewahi kuona? Sasa sijui nyewe mmeona wapi? Okay. Umewahi kuona mwanamke anagombana na mwanaume alafu mwanamke anamwambia, kama wewe ni mwanaume nipige. Okay. Kwa mfano nisipompiga, na kwa mwanamke, kwa maana yake unapundishwa kuprove wanaume wako, kama vile hauna uhakika. Kama ni mwanaume nipige kweli, kama ni mwanaume kweli, sio kweli tu, mwanaume tu, kama ni mwanaume kweli, naye kama mwanaume kinaanza kuvimba, unasikia kicho kimesimama, unasikia misuli inatanuka, unasikia hasira inapanda, unasikia <coughs> Wewe wewe, nani amekuambia unatakiwa kuprove asili yako? Unajua swali la kwanza aliloulizwa Yesu, ikiwa wewe ni mwana wa Mungu, geuza mawe. Kwa nini? Okay, Yesu aligeuza? kwa ni mwana wa shetani, au sio? Umeona, uprove asili yako, asili yako iko hivyo. Aleluya, aleluya. Hata nikijisahau asubuhi, nikaamka nikavaa dera, dera kabisa linaenda mpaka chini, hata nikiweka vile hivi. Ndomaana washangaga wanaume wengine wanakaa, anaka na, na nahisi nataka kuwa kama mwanamke. Hiyo ni bangi tu inakutesa haujijui. Sasa sijui bangi ya nini, sasa sijui ya Malawi, sijui ya Arusha, sijui maona ni nini. Asili yako ni kila ambacho Mungu amesema, sio kile unachotaki kuprove you. You you you don't have to prove who you are if you know who you are. Huhitaji kufanya nini, kuprove nini, kuthibitisha kuthibitisha ijakaa vizuri, kuna neno eh? Huhitaji kujitutumua kujionyesha kwamba ni mwanaume mm -mm. mm -mm. Kwa mke wangu akiniambia, kama wewe ni mwanaume kweli nipige, naondoka. Nione kama vile nitarudi baadaye, nimebadilika, fungua mlango, naondoka. Sasa vipi? so, so. So, so. Ni cheki, nimekuwa mwanamke? Unamaanisha nini? Uliniambia kama mimi ni mwanaume nikupige. Aracheka <laughs> Haleluya. Ha, ha, ha, ha, ha. <laughs> tunaelewana eh? Kwa alichoambiwa Adamu na Hawa ni nini ni ni kile kitu ambacho Mungu alitaka wenayo ambia he. Mungu anajua hataki, hataki wenayo kwacha, pitieni mlango wa nyuma. Hiyo inaitwa nini? Ndo maana inaitwa udanganyifu. Udanganyifu ni kupewa kitu kinachoonekana sahihi kwa njia isiyo sahihi. Umewai kuona wale watu wanaodanganyaga watu wambia, yani ukifanya hivi unapata hela, unaona hela milioni ngapi? Unapigwa uh, ujawaza vizuri, ukasikia umepigwa na kitu kizuri, pa milioni tano imeondoka, unashanga nimeibiwa. Ulikuwa anataka milioni tano, asema hey, lazima uwe na riski bwana, lazima ukatuma milioni tano pa mtu mfahamu sura ujawai kuona, amekwambia tuma hapa, ukiweka tu unapata, ukaweka mm, subiri upate. Unafundishwa na uwekezaji bandia Similali, hicho ndo kitu ambacho watu wanasoma biblia vibaya, wanatafuta kupambania ahadi za Mungu zilizotolewa na Mungu mwenyewe ambazo zinapatikana wapi? Ndani ya Yesu Kristo. Udanganyifu uko pale. Kwa hiyo kwa nini nakufundisha usome agano la kale vizuri? Kwa sababu ni rahisi kusoma agano la kale kiudanganyifu badala ya kutoka na Yesu Kristo mwenye uzima, unajitahidi kutafuta uzima nje ya Yesu Kristo. Sikiliza, mpango wa Mungu ni uzima kupatikana ndani ya nani? Yesu Kristo. Mstari wa arobaini anasemaje? Sasa anasemaje? Mwachunguza maandiko, kwa sababu mwadhani ya kwamba ninyi mna uzima wa milele, mna uzima ndani yake. Yesu anasemaje? na hayo ndio anayonishuhudia, wala hamtaki kuja kwangu ili mpate huo uzima. Kwa lugha rahisi, Yesu anaambia Mafarisayo, kile mnachokisoma pale mnekomaa, mnasema kile mnachokisoma pale mnasema, fungua Tora, Tora ya Musa, pale Musa akasema, anaambia oke, okay. Yesu anasemaje? Musa alikuwa anasema hapana, tukutaki wewe, tunataka Musa alisema, pambanieni mbele yenu, toeni dhabihu. Anasema mimi ndo dhabihu ambayo Musa, hapana, maana yake nini? Unasoma vibaya, sio mimi nimesema haya maneno. Yesu anasema, ukisoma vibaya vitabu vya Musa, badala ya kutoka na okovu, badala ya kutoka na imani katika Kristo, badala ya kutoka na uzima wa milele, unatoka na mashtaka. Mashtaka, sema mashtaka. Unaweza kusoma Biblia ukatoka na mashtaka. Nitakuonyesha sasa hivi namna ya kupata mashtaka kwenye Biblia, yani badala ya kutoka na ahadi za Mungu za milele baada ya kutoka na uzima wa milele unatoka na vitu vya ajabu kabisa. Angalia, wayachunguza maandiko kwa sababu mwadhani ya kwamba ninyi mna uzima wa milele ndani yake, sema, na hayo ndiyo yanayonishuhudia. Yesu anasema mkisoma maandiko kama mimi mtaniona mimi. Alisemaje? akaanza kutoka Musa na manabii wote akawaeleza katika nini? maandiko yote mambo yaliyomuhusu nani? yeye mwenyewe kwa hiyo Yesu alisoma Mwanzo, kutoka Kumbukumbu la Torati, Hesabu, mambo ya Walawi, vitabu vya manabii kama kitabu kinachomzungumzia yeye mwenyewe. Wengine wakisoma wataona vitu vingi vya kufanya, lakini hawatamwona mtu anayeitwa Yesu Kristo. Hilo ni kosa la mwaka. Maandiko kwanza yanamfunua Kristo, tukimpata Kristo umepata kile ambacho Mungu anataka ukipate. Zamani Munisha alimba Yesu ni mambo yote ndani ya yote. Ukimpata yeye umepata vyote, acha kusumbukia ya, ya ulimwengu, tafute Bwana Yesu upate vyote. Kwa alitaka wampate nani? Yesu, haleluya. Kwa angalia, akaenda arobaini na tano, akasemaja arobaini na tano, msidhani ya kwamba mimi nitawashtaki kwa Baba. Yesu anasemaje? Msizani ya kwamba mi nitawashtaki kwa Baba. Asemaje? kwa kwa, yuko anayewashtaki ndiye Musa mnayemtumaini ninyi. Ok, Mafarisayo walikuwa wanasoma vitabu vya Musa? Yes, wanamkubali Musa? Yes, wanamwelewa Musa? Hapana, amwelewi, kwa sababu kumwelewa Musa ni kumwona Yesu Kristo kwenye vitabu vya Musa. Kwa hiyo unaweza kusoma vitabu vya Musa na usimuone Yesu. Mwamini <dom basics> wenzako unaweza kusoma vitabu vya Musa. Mwambie wenzako unaweza uh kusoma vitabu vya Musa na usimuone -uh. Yesu. Kwa hiyo kama muone Yesu, maana yake unaona uh kitu kingine. Naomba niulize kitakuwa kitu kizuri. Kwani kuna nini vitabu vya Musa ambavyo naweza kuviona na usimuone -uh. uh Yesu? -uh. Kwa hiyo lazima kuwe na namna ya kuvidadavua vitabu vya Musa. Aleluya, aleluya. Alafu anasemaje arobaini na sita? Kwa maana kama mngalimwamini Musa anasemaje, mngeniamini na mimi Yesu anasemaje? Hivi ukisoma vitabu vya Musa vizuri, mtapata imani inayowaelekeza wapi? Kwangu. Iko sawa? Iko sawa. Akasemaje? Lakini msipoyaamini maandiko yake mtayaamini wapi maneno yangu? Anaongea na Mafarisayo, anasema shida yenu hamjui namna ya kusoma vitabu vya Musa. Kama mngesoma vitabu vya Musa vizuri, mngeniona mimi. Aleluya, aleluya! Kwa Yesu alitegemea watu wakisoma Mwanzo, Mafarisayo wasome Mwanzo, waone ahadi ya kukombolewa kwake. Do you know, Mafarisayo walikuwa wanasoma vitabu hivyo kutafuta namna ya kuua watu eh? Eh? Okay, naomba niulize leo, watumishi wa Mungu wakitafuta namna ya kuwa watu wanasoma vitabu gani vya Agano la Kale? Hivyo hivyo vitabu. Ndio maana Yesu wakati anachambua kwenye Mathayo tano kuanzia thelathini na nne mpaka arobaini na nane alikuwa anachukua vitabu vya Musa, anaopanga hivi ili usi ukachukua kitu ambacho akiko ndani ya Kristo, anawapanga hivi, imeandikwa jino kwa jino. Nani ameandika? Musa. Mimi nasemaje? Ni heri mtu asishindane na mtu, msilipize, msilipize baya baya baya kwa baya. Nani aliandika kisasi? Musa. Nani aliandika jino kwa jino? Musa. kwa nini Musa anaandika vitu viwili viwili? Kwa sababu alikuwa na watu wa aina ngapi? Mbili kwenye kusaniko lake Alikuwa na walioamini na alikuwa na waovu kwenye msafara wake. Aleluya, aleluya. Kwao unaposoma unaweza kwa ukajikuta nafasi ya waovu. Waovu ndo wanaolipiza nini? Kisasi. Angalia, msilipize kisasi. Adui yako akiwa na njaa mlishe, akiwa na kiu mnyweshe. Musa anasemaje hapo? Hapo niguse bahati mbaya, nikulipie makusudi Aleluya kwa Musa aliandika habari zote sehemu moja. Walipoulizwa, Musa aliandika kwenye kumbukumbu kumbu ya Torati ishirini na nne mstari wa tano tutoe hati ya talaka. Wakamuuliza, haikuwa hivyo tangu mwanzo? Mwanzo inasemaje? Aliwaombwa mtu mume na mtu mke, akasema: kwa nini basi Musa aliruhusu? Mbona swali ile eh? Akasema Musa aliruhusu sio kwa sababu ilikuwa ni mapenzi ya Mungu, kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu, kwa ugumu wa mioyo kutokana na nini? Kutoamini kile alichokisema mwanzo. Actually Musa, Yesu alikuwa azungumzi ndoa pale mwanzo, pale alikuwa azungumzi ndoa. Mm -mm. Alikuwa anazungumza heshima kwa mwanaume sawa sawa na mwanamke, aliwaumba wote wawili, kwa sababu Musa alipokuwa anaandika waache wake zao, umwe kuona akisema wanawake waache waume zao kwa sababu Wayahudi walikuwa hawaheshimu nini, mwanamke. Kwa aliandika kitu ambacho ni kalcha ya Kiyahudi, sio mapenzi ya nani, ya Mungu. Iko sawa? Iko sawa. Hivi najua Musa wakati anaandikia amri alichanganya mwanamke pamoja na punda na ng'ombe na vitu, yani na sahani. Yaani unachanganya vitu pale, unaweka yani usi, usitamani punda wake na mke wake upunda wake na mke wake. Naomba niulize, Musa aliwaandikia kwa sababu Mungu alikuwa mheshimu mwanamke? Hapana, alipowaumba mwanzo aliwaumba mwanzo alisemaje? Mkatawale wote wangapi? Wawili. Lakini ukisoma kwenye Kumbukumbu la Torati amewaandikia watu wenye shingo ngumu, watu wasiofanya nini, wasioamini ambao tayari wana utamaduni wao. Na ngoja niwaambie ukweli, Wayahudi wana mfumo dume, ujawaiona. Hivi, unajua wanawake walikuwa hesabiwi kwenye mikutano ya Yesu? Ni kwamba Yesu alikuwa apendwa wanawake. Anasema walikuwa ni wanaume elfu tano, wanawake wako wapi? Wewe ni wapi scenario? ni wapo siri, ni wape siri. Naomba niambie ukweli, nimesoma Biblia. Mungu anawaheshimu watu wote katika Kristo, ndio maana asemaje kwenye Galatia tatu, hakuna mtu mume wala mtu mke, Hakuna Myahudi wala Myunani, hakuna mtumwa wala mtwana, maana wote ni mamoja katika Kristo. Kongoya niwaambie, sehemu pekee ambayo binadamu wote wanaheshimiwa sawa ni ndani ya Yesu Kristo, lakini tamaduni za watu haina hiyo. Niwaulize, niwaambie kitu kwenye sura ya nane ya kitabu cha Yohana, aliletwa mwanamke amekamatwa kwenye tukio. Mba, nikae kidogo hapo na niruhusu, hii inabidi nielezee wakati nakunywa chai kabisa. Aleluya, kwanza sijakaa tangu asubuhi, naongea na ninyi tu, naniona <laughs> way, niwambie a, ngoja nisimame. Na kuna watu wanasikita mtumishi, ah, hatukuoni wanasema kirohoroho, kimoyomoyo. Naomba niulize, kwenye ile stori walisema, huyu mwanamke tumemkuta, tume unajua okay. maana ya kumkuta wamekuta Live on live kama John Pazia live on live kwenye tukio po. Okay, naomba niulize waliletwa watu wangapi kwa Yesu eh? Kwa hiyo walikuta mtumishi wa Mungu, samani kidogo, ni lugha ya picha. Basi sitaki hiyo mtumishi <laughs> <laughs> naona amekasirika. Okay. Basi tufanya kwamba ni watu wawili amwajui si ndio eh? Kwenye ulimwengu wa nini ulioko kule sio Mwanza kabisa hata sio kanda ya ziwa, ni huko Antarctica, ambapo <laughs> hakuna watu. Basi wakakuta watu wangapi wawili, life in action, wayahudi wakamburuta nani? Mwanamke. Wakamburuta mwanamke wakamweka. <clears throat> Musa alituagiza watu kama hawa tuwapige mawe, watu kama nini wangapi <laughs> naomba niulize, huwo ngekuwa Yesu ungefanyaje? Hata kama ningekuwa mimi Yesu ningechora chini. So, awatananionaje achora chini sasa. Yesu akasema, nianze kuwaambia mwanaume yuko wapi, au niwaonyesha ya kwamba wao wenyewe wanatakiwa wapigwe nini? mawe wao wenyewe wa hawakuitendea haki nini, sheria? Akasema asiye na dhambi na awe nini? Wakaanza sh. Unajua ukishafunua hukumu, watu wasiomwamini Yesu Kristo wanaingia ndani immediately, kwa sababu sheria inafanya nini? Inafunua nini? Dhambi. ah. alipofunua tu, kwa hiyo hiyo sheria mliomleta nayo ni nani anatakiwa kupigwa mawe, wote wawili? Akasema ambaye hajaikosea sheria, nawe wa kwanza kupiga nini jiwe. Akaendelea kuchora chini, wakaanza wazee pale wakasema, mm, hii ngoma hii kwanza, napomjua huu jamaa ashayajua, tushachemka hapa namba moja, lakini pili, kwanini tumemleta huu mwanamke peke yake? Asa, wazee wakawa na hekima, wakaanza kwenda, watu wakatupa nini mawe chini akabaki nani? Huyu mwanamke mwenyewe. Vijana walikuwa wa mwisho, maana walikuwa nawaka, lazima tumwonyeshe Yesu anajifanyaga mwamba tu kila siku eh, eh, upendo upendo upendo kitu gani? Nikapiga mtu jiwe pale, akasema asiye na dhambi awe wa kwanza kumpiga mawe. Okay. Niliwaambia hivi, sheria ya Musa ukisoma vibaya unatoka na mashtaka. Okay. Naomba nikiulize kitu walipotoka pale Walihukumiwa? Hapana, okay. Yesu alimwambia yule mwanamke, hata mimi sikushtaki. Kwa mashtaka ni kwa sababu hamwamini nani? Yesu akamwambia enenda zako, wala usitende dhambi tena. Naomba niulize, nani ameitumia sheria ya Musa vizuri pale? Yesu amemtoa mwanamke kwenye mashtaka, akamleta kwa imani iliyo kwake ndo maana pale usitende dhambi dhambi tena bezikale chini yake, alielezea kumwamini nani yeye, sababu hicho ndo kitu cha msingi. Ungesoma kwanzia mistari inayoendea chini kwenye sura la nane, Yesu alianza kuelezea kwamba yeye ni nani, kwa sababu imani katika Yesu Kristo ndio inayookoa wenye dhambi. Lakini walimleta wakamhukumia adhabu kwa sheria ambazo hata wao hawawezi kuzifuata. Ndo maana Wayahudi walipohubiri Injili kwa mataifa, wakawa wanalazimisha mataifa watairiwe, pia waifuate sheria ya Musa dot to dot. Wakasema nyie, hamuijui sheria, hamuijui sheria vizuri. Paulo anasemaje? Hamuisikii sheria? <laughs> Hamuijui sheria, mngeijua sheria, msingeipapatikia. Ndo maana nawambiaga watu wengine wanaopenda kusoma sheria za Musa bila ya kuzichambua, wanaishia kutoka na nini? Mashtaka. Ila wanachokifanya wanasoma vi sehemu Wanasema nini? Vizehemu. Anaenda kumbukumbu la Torati 28, anakimbia mstari wa 13, utakuwa kichwa wala hautakuwa nini? Mkia. Sikiliza. Kama umeitoa kwenye sheria ya Musa, kumbukumbu la Torati 28. Hem soma mstari wa kwanza. Ikiwa utaisikiza sauti ya Bwana Mungu wako. Nikuagizao vileo. Na kuyashika yote. Maanake usifanye nini? Usichemshe. Ndipo baraka hizi zitakufuata na kukupata. Hiyo ukisoma unaishia kulaaniwa, kwa sababu tangu asubuhi, kwa sheria ya Musa, tangu asubuhi mpaka sasa hivi wengi wamesha ikosea sheria hapa, eh? walio kwanzia, walionyoa kwanzia, waliochanganya nguo kwanzia, wanaopiga miayo ibadani kwanzia, wanaolala waliopaka wanja lipstiki kwa sheria ya Musa kila mtu anatakiwa kupigwa manini hapa? Jiwe. Na wanawake waliokuja wakiwa kwenye siku zao, wametuharibia nini? Ibada. Sheria ya Musa anasemaje? Wote tumenajisika. Siku ngapi? Saba. Vipi hapo, hamjashitakiwa bado? Kuna mtu mtakatifu hapa? Kwa sheria ya Musa nawauliza, kwa sheria ya Musa kuna mtu mtakatifu hapa Wanakimbiaga tule mstari, mwanamke asivae mavazi yampasa mwanaume. Panda juu kidogo tuone, angoja ni, ni ngapi hiyo? Na waonyesha kwamba unaweza ukasoma sheria ya Musa ukatoka na nini, mashtaka? Maana hujui Musa alikuwa anaandika nini, hujui asemaje, si mimi naye washtaki Musa. Kwa Yesu anasemaje hivi, katika mambo aliyoandika Musa aliandika mashtaka kwa ajili ya nani? Waovu. yesu anamwambia mwanamke mimi sikushtaki kwa huduma ya mashtaka sio ya yesu haleluya mimi sikushtaki na anaambia wayahudi sio mimi naye washtaki ni musa kwa hiyo badala ya kutoka na mashtaka kwenye vitabu vya musa unatoka na imani katika kristo kwani kufundisha baadhi ya vitu ni ngapi nasema mwanamke asivae mavazi yampasayo mwanaume amesahau ni ngapi? Matayo. Mstari wa tano eh? Okay, naomba usome mstari wa tano ngoja. Paulo anasemaje? Mtu anayetaka kuishika sheria yote, anayetaka kuishika sheria moja naishike sheria yote. Yaani usibaki tu na usizini, nenda na usiue, nenda na usishuhudie jirani yako uongo nenda na hizo zingine zote. Actually, nenda na agano la kale lote, chukua na hizo sheria za vyakula, chukua vyote. Haleluya, mefika ishirini na mbili tano. Tunaweza kusema kwa sauti ya juu, inasemaje? Mwanamke asivae mavazi ya mpasayo, ehe wala mwanaume asivae mavazi ya, ehe, kwa maana kila afanyaye mambo haya ni machukizo kwa nani? Mungu wako. Nani aliandika hiyo? Musa aliandika. Kwa watu gani? Twende taratibu, twende taratibu. Naomba wanze mstari wa kwanza, twende kwenye muktadha. Inasemaje mstari wa kwanza? Umonapo ng'ombe wa ndugu ya ndugu hiyo au kondo wake akipotea, usijifiche kama bali Okay, mstari wa pili. Na kwamba yule ndugu huyo hayupo karibu nawe, au ukiwa humjui, umchukue kwenu nyumbani uwe naye hata aje ndugu huyo kumtafuta, nawe uwezi wa ng'ombe. Hapa kwa Masai na Wasukuma. Mstari wa tatu asemaje tena? Fanya hivyo kwa punda wake, tena fanya hivyo, mavazi yametajwa, tena fanya hivyo kwa kila kitu kilichopotea cha kilichopotea ukakiona kikitukia kwa mbele yako njiani he? Katika mtu wote au chini chenye makinda he? Au maya naye ko ameyatamia juu ya makinda he? Au juu ya maya usimtwae yule ko pamoja na makinda wangapi, hii amekokosa yaga shati okay. Umwache, lakini makinda waweza kuyatoa, uwe nayo ili upate kufanikiwa, ufanye siku zao kwa twende. Nani anasemaje Utakaja utakomenyanga nini? Nyumba mbia he? Fanya ukuta kando kando ya nini? Usije ukaleza nini? Ehe. Ujenzi mnafuata hiyo? Kwenye ujenzi mnafanya hivyo? Mmenyamaza kimya. Mnataka mavazi tu kwenye mstari wa tano. Okay, twende tisa. Tisa nasemaje? Usipande shamba lako la mizabibu eh? Aina mbili za mbegu eh? Yasija kandolea matunda yote na mbegu zilizopanda na maongeo ya mzabibu yako. Maana kusichanganya mazao ya aina ngapi? Crop mixed cropping, ajawai kusoma? Twende kumi. Nasemaje? usilimbe kwa ng'ombe na punda wakotoe jembe. Em, rudia tena kusoma. uh-huh. Kwa ukifuta punda hapa ng'ombe hapa, alafu akakota jembe ni machukizo. Wangapi wamepona hapo? Twende taratibu, naomba niwaingize wote kwenye kwenye mashtaka. Msaari wa kumi na ngapi? kumi na moja asemaje? Usivae nguo iliyochanganyikana sufi na kitani pamoja. Nimesemaje? Okay. Nani ambaye nguo aliyovaa juu mpaka chini haijachanganyikana? mimi hapa sinajitoa. Okay, nani ambayo nguo zake zimechanganyikana za aina mbili aina mbili za vitambaa em simameni juu, Musa angewaambiaje? Sehemu lenu ni katika ziwa la moto. <laughs> hata kama huko ndani umevaa nguo ya, ya rangi nyingine umeshachanganya. Kwani Yehova awezi kuona ndani? Waangalie wengine huku juu, ukitambaa huku chini, jinsi nyie ni radi kabisa. Emfikiria, emkaeni chini okay. Kwa kwanini wakristo wanapendaga mstari wa tano au subali inawakwaza? ni ule unyofuzi piga sheria yote ikukongori ushike adabu, useme Yesu nisaidie, na ili kufanya nini? Kwa sababu ukisoma sheria yote vizuri, unanyanyua mikono juu, unasema ni nani afwa au nani atapona? Ungesema nani angesimama, nani angesimama mbele zako? Utaanza kumwambia mwenyewe kama wewe ungehesabu maovu, hamna mtu anatoboa kwa sababu akitumia mavazi tu, wangapi hapa hamwendi popote? Hapo sijagusa na kunyoa. Nani amekwambia huo msuko uliosuka Mungu anapenda? Umepaka mafuta, unarekebisha Mungu, nywele zake za kipilipili zimeanza kuwavutika. Uh -uh. Faya, ziwa la moto. Umeona sasa? Kwa sababu unasoma Biblia nini vibaya. Anaye kusomea mstari wa, wa tano mwambie twende mpaka kumi na ngapi. Amekuja amevaa hivi, anakuambia wewe, mwanamke asivae suruali, anaambia sawa mtumishi, ntaenda kuvaa suruali. Twende mstari wa sita twende na saba twende nane So, utataka kusemaje? Umevaa shati la kitenge kitambaa chepesi, na huku chini umevaa shati kitambaa cha jinsi Naomba nao na wewe kabadilishe nami nikabadilisha. Sawa mtumishi wa Bwana, sindio eh? Kila mtu afye na lake. Simeamua tuishiya sheria basi, tuichukue sheria mazii mazima, usiokote okote okote. Sindio eh? Usichukue mstari mmoja tu wa tano, twende hapa twende. Sawa, mbona avyosema Naomba, naomba twende mstari wa kumi na mbili wanawake oye, ngoja nione kama mta, mtatoka hapa. Kuna nguo utaenda kuchoma nyumbani, vishada. Unajua vishada? Ngoja nikusomee mstari wa kumi na moja semaje? Usijivanie vishada katika pembe nne za nini za mavazi yako ya nini ya kujifunika okay. Nenda kaangalie zile nguo za kujifunika zikoje, shuka <laughs> Zimewekwa maurembo huku wenye kona huku. Aleluya, aleluya aleluya! Mona, kuna sheria nyingi hapo. Mbona za chini hawasomi? Umeona shida ilivyo eh? Umeona shida ilivyo eh? Sasa hiyo ni 22, nenda 23, nenda 24, nenda 25, nenda sura zote hizo, nenda mpaka umalize Kumbukumbu la Torati yote. Mimi nimesoma Kumbukumbu la Torati yote. Ndugu yangu, ukisoma kwa kutafuta uzima ndani yake, upati uzima unapata mashtaka. Si ndio eh? Maana yake nasoma nikisema hivi, Mungu, nisaidie kufanya haya. Nakwambia hivi, utakufa wewe. Mzee Magembe anasemaje? Utakufa wewe, unakufa kabisa. Jioni ni mbali hivyo, mae, kusoma kumbukumbu la Torati yote, ina sheria za mavazi <laughs> ina sheria za vyakula, na wapa wako wala nguruwe wengi tu. Wangapi wanakula nguruwe kama mimi? Umeona sasa Nguruwe anacheua na unakula, maona sasa, kinachotokea si umesema unapenda una sheria. Ukipenda ua upenda, upenda boga upenda ua ah. Kwa hiyo chukua sheria yote. Kwa nini Musa aliandika sheria? Hilo ndio swala la msingi. Aliandika sheria kwa washtaki Waisraeli kwa lugha rahisi, hoja nifanya hivi, Musa aliandika habari mbili, hasikuhuzu watu wote mm -mm. Angalia hapa hiki, hii ni ahadi ya Mungu ya kumkomboa mwanadamu. Nimewapa mkajifanya mnajua nini, hamtaki Musa tuambie chochote, tutafanya kiburi hicho. Musa mmesema mtafanya ukishasema ntafanya, maanake simhitaji mwokozi, sindio eh? I can do my way. Ilo ndo kosa la hawa, atafuta njia nyingine. njia nyingine k Kwa Mungu kwanza, anakuambia ukiniamini tu unapata uzima wa milele, akasema sihitaji kukuamini, nipe cha kufanya. Wajua Wayahudi walipotolewa jangwani walikuwa hawapate majanga njiani mpaka pale ambapo Musa aliwaambia waende mlimani kuongea na Mungu, akasemaje? sisi hatuendi, wewe nenda, tuambie cha kufanya. Walikataa mahusiano na Mungu, wakataka mambo ya kufanya. Musa akasema, kwa hiyo mnataka mambo ya kufanya? Aa, sawa, andika andika andika. Musa akaandika hivi, unajua Musa akaandika. Ukishika sheria za Musa tungeisha dunia hii, maana amesemaje? Mtu akikata kidole, nawefanya nini? Kata kidole. Uking'olewa jicho, nawe ng'oa nini? Jicho. Ndugu yako akiwa, nawefanya nini? huwa jino kwa jino mkono kwa mkono mguu kwa mguu uhai kwa uhai, tayari tungekuwa na watu wengi ambao hawana macho huku duniani. Umeelewa kinachotokea cha kwanza? Mwambie mwenzako, lazima ujue namna ya kusoma vitabu vya Musa, namna ya kusoma vitabu vya Musa. Kwa hiyo Yesu alikuwa anasomaje vitabu vya Musa? kwa kuwarudisha kule mwanzo, kabla Musa hajawapa sheria Wayahudi walikuwa na Mungu. Ndio sheria ilitolewa wapi? Kutoka. Kabla ya kutoka watu walikuwa mpendi Mungu, walikuwa wanampenda. Yusufu alikimbia bila sheria. Alikuwa na sheria? Hapana, Yusufu hakupewa sheria lakini alikimbia bila kuwa na sheria. Kwa Musa aliwapa sheria kwa sababu ya kuto kuamini, ugumu wa mioyo yao. Musa aliwapa kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao, kwa hiyo Mwamini ana ugumu wa moyo? Hapana. Amemwamini nani? Kristo. Anao nini? Uzima wa milele. Anatakiwa kufundishwa nini? Kumwona Kristo kwenye maandiko. Haleluya! Kwa sababu uzima wake ulipatikana wapi? Ndani ya Kristo. pageti yake nifanania nani? Kumfanania Kristo. Wangapi wameelewa mpaka hapo? Wangapi wameelewa mpaka hapo? Kwa lazima usome agano la kale kwa makini. Niliwambia hivi, Yesu alisoma agano la kale kama kitabu kinachomuhusu nani? Ye mwenyewe, ye mwenyewe, yeye mwenyewe. Na ndio maana siku zote Yesu alipokuwa anafundisha watu, anawaambia hamkusoma, maana kuna vitu mmeruka, mmepita haraka haraka. Sivyo ilivyokuwa mwanzo, anawambia hamkusoma mwami mzako haukusoma, kulazima warudishe nini? Mwanzo. Aliwarudishaje mwanzo? Waliouliza juu ya habari ya Kiama, ambia Musa aliambiweje? Mimi ni Mungu wa Ibrahim, ni Mungu wa Isaka, ni Mungu wa nani? Yakobo. Ibrahim, Isaka na Yakobo wanapatikana wapi? Mwanzo. Tuko sawa eh? Ibrahim, Musa, Isaka, sorry, Ibrahim, Isaka na Yakobo wanapatikana wapi? mwanzo. Kwa lazima urudi wapi? Mwanzo. Mwami wenzako, rudi mwanzo. Kwa hiyo lazima utofautishe mambo ambayo Musa aliandika asemaje? Si mimi nitakaye washtaki Musa mnaye mtumaini ninyi? kwa sababu kama mngeamini maneno ya Musa mngeniamini mimi. Maana yake Musa aliandika vitu ambavyo watu hawakuamini, na kwa sababu hawakuamini, Musa aliwapa sheria nyingine. In fact kwenye hekalu kulikuwa na sanduku la agano. Nje ya sanduku la Agano kulikuwa na kitabu Musa alisema. Kwa nini ameweka kile kitabu? Nimefundisha kwenye series ya aina mbili za sheria, akasema. Kwa nini amewapa kile kitabu? Musa alisemaje? Kwa sababu ninyi ni watu wenye shingo ngumu, wasiotairiwa mioyo, ndo maana nikawapa nini, hichi kitabu, ili mkizinguana iwazingue. Haleluya, mwambi mwenzako, lazima ujue namna ya kusoma, lazima ujue namna ya kusoma mpaka hapo, tunajua maandiko yana namna ya kusomwa. Naomba nimalize kwa kuenda kwenye Yohana nane halafu tumalizie hapa, Matendo nane. Sori, Matendo nane. Wangapi wanasema tuishie hapa e? Ampo tuendelee au tuendelee zaidi? <laughs> Sio zaidi eh? Okay. Filipo alipoenda Samaria kuhubiri kwenye sura mstari wa ishirini na sita malaika wa Bwana akasema na Filipo akamwambia, ondoka uende upande wa kushi kusini hata njia itelemkao kutoka Yerusalemu kwenda Gaza, nayo ni jangwa. Akamwambia, ukienda kule utakutana na nani? Yule toashi. Yule toashi, nataka nifupishe, mstari wa thelathini na sita. Yule toashi alikuwa anasoma nini? Kitabu cha nabii Isaya alikuwa nasoma habari gani? Aliongozwa kama kondoo apelekwae nini, machinjoni. Namna Filipo alipomfundisha pale, tunataka kitu uone pale, angalia, alikuwa anasoma kwanzia mstari wa thelathini na tatu mstari wa thelathini na mbili akasemaje? Na fungu la maandiko aliyokuwa alisoma ni hili: aliongozwa kwenda machinjoni kama kondoo, na kama vile mwanakondoo alivyokimya mbele yake amkataye ya ya manyoya, vivyo hivyo yeye naye hafunui kinywa chake. Mstari wa thelathini na tatu katika kujidhili kwake hukumu yake iliondolewa. Ni nani atakayeielezea atakayeeleza kizazi chake? Kwa maana uzima wake umeondolewa katika nchi. Yule toasha akamjibu Filipo akasema na kuomba, swali la msingi, nabii huyu anasema, asema maneno haya kwa habari ya nani? Swali hili ni habari zake mwenyewe au habari za mtu mwingine? Unaona, hiyo ni habari zake mwenyewe au habari za mtu mwingine? Akasemaje? Filipo akafunua kinywa chake naye akianza kwa andiko lilo hilo, akamuhubiri habari njema kwa nani? Za Yesu. Mwana jambo la msingi ko, alisoma Isaya hamsini na tatu kama kitabu kinachomuhusu nani? Yesu Kristo. Tuende kusoma kidogo pale Isaya hamsini na tatu alafu tunamalizia hapa. Isaya hamsini na tatu mstari wa kwanza angaliaje? Nasemaje? Isaya mstari wa kwanza moja tatu, tuende na. Nani aliye sadiki habari tuliyoileta eh? na mkono wa Bwana umefunuliwa nini? Mwona, nani aliye sadiki? Kwa sababu habari hii watu wengi wawezi kusadiki kirahisi, kwa sababu sio kawaida. Mfikiria, mtu anachukua maovu ya mtu mwingine. Mwislamu mmoja aliwahi kuniambia, kwa nini mtu achukue dhambi zako? siupambanie mwenyewe Nikamuuliza, tangu anze kujipambania umefika asilimia ngapi? Sisi tuna raha, kwa sababu dhambi zetu amechukua mtu mwingine. Haleluya! hatupambani kombe lolote. Haleluya! Asemaje mstari wa pili? Maana alikuwa mbele zake kama mche mwororo na kama mzizi katika nchi kavu, yeye hana umbo wala uzuri, na tumwonapo hana uzuri hata tumtamani. Wale mnaimbaga anamere bana Yesu anameremeta, anamere Isaya, amewapiga janga la macho amesemaje? anaumbo umbo eh, kwa alikuwa atamaniki. Mtari wa tatu: alidharauliwa na kukataliwa na nini, na watu mtu wa huzuni nyingi ajuae nini, sikitiko kama mtu ambaye watu humficha nyuso zao, alidharauliwa wala tukumhesabu kuwa kitu. Alidharauliwa Yesu, angalia ame asemaje, hakika some wote, hakika ameyachukua masikitiko yetu eh? ameitika uzuri za nani zetu eh? tulidhania kwamba amefanya nini? Aha, amepigwa na Mungu, tulidhani alikuwa amepigwa kwa sababu ya makosa yake. Alafu anasemaje mstari wa tano? Bali alijeruhiwa kwa makosa ko kilichokuwa kinamtesa ni makosa ya nani? nakumbuka nilichowaambia nakumbuka kwenye wa, wa, wa, wa, wa Korinto wa, wa kwanza kumi na tano mstari wa tatu nasemaje? Maana mimi naliwatolea yale niliyopokea mimi mwenyewe ya kwamba Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo nini? Isaya anena hivyo, nasemaje? Yeah. Alijeruhiwa kwa makosa yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. alipigwa kwa sababu ya maovu yetu. Hiyo ni Isaya. Kwa hiyo <laughs> Is Filipo anampitisha nani toashi kuchambua Isaya ngapi? Hamsini ah, na tatu. Wewe unafikiri Isaya yule toashi atatoka anamwamini nani? Yesu Kristo alianzia kwenye andiko hili, akamwonyesha habari za Yesu Kristo. Alafu angalia mstari wa ngapi, inasemaje? mstari wa, wa sita nasemaje Si sote kama kondoo tumepotea, kila mmoja wetu amegeukia njia yake mwenyewe, na Bwana amefanya nini? Ameweka juu yake maovu yetu sisi sote. Jamani, maovu yetu amewekwa juu ya nani eh? Kwa hiyo nikisema mimi si bebi maovu, niko sawa au nimekosea? Ninamwamini Yesu, ninaona kama amefanya kazi bora. Nakumbuka ile amesema dhambi zetu wala sinusu, wala si nusu zimewekwa msalabani, wala si chukui lana yake. Ni salama rohoni mwa mwana. Usalama uko wapi? Ni kwa sababu maovu yako dhambi zako zote zimewekwa juu yake. Wangapi wanaamini hilo? Wangapi wanaamini hilo? Wangapi wanaamini hilo? Wangapi wanaamini hivyo? Wangapi wanaamini? Walichubuliwa kwa makosa yetu, Yesu alichubuliwa. Imagine moja Wakristo wangejua, tunaamini kwenye ukombozi wenye nguvu, Bwana. Imagine mtu amechubuliwa kwa makosa yako na unahakika amechubuliwa kwa makosa yako, dhambi zetu zote, wala si nusu kukombolewa na furaha kupita lugha kutamka kulionyesha. Pendola nimekuwa mtoto jamani, mtu anayechukua maovu yako anakupenda eh? Kwa sababu tunajua kulingana na Warumi sita ishirini na tatu na ishirini na tano ishirini na tatu anasemaje? Mshahara wa dhambi ni mauti. Nani alitakiwa kubeba mauti? Ni yule mtenda au yule mwenye dhambi, lakini badala yake nini? Badala ya sisi kubeba mshahara wa dhambi ambayo ni mauti, Yesu akafa nafasi yetu. Iko sawa? ili tupate nini? Karama ya Mungu. Karama maana yake nini? Zawadi ambayo ni nini ni uzima wa milele. Kwa nini leo nina uzima wa milele? Kwa sababu Yesu amefanyika mauti kwa ajili yangu. Sasa sikiliza, Yesu aweza akafanyika mauti na mi tena nikafanyika mauti, inakuwa ni adhabu mara ngapi? Mara mbili. Kwa sababu hakufa kwa ajili ya dhambi zake mwenyewe. Wakorinto wa pili tano, ishirini na moja. Wakorinto wa pili tano ishirini na moja nasemaje? Yeye asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi ili sisi tupate kuwa haki ya Mungu katika yeye. Hebu sema pamoja: yeye asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi ili sisi tupate kuwa haki ya Mungu katika yeye. Haleluya! Kwa Mungu akimtazama mtu anayemwamini Yesu Kristo, anaona nini? Haki. Haki maana yake nini? Hana hatia, yuko sawa, kwa sababu amemwamini Yesu Kristo. Wangapi wanamwamini Yesu Kristo hapa? Wangapi wanamwamini Yesu Kristo? Yes. Tuendelee na Isaya. Anasemaje? Huu ndio mstari ambao Toashi alikuwa anasoma. Mstari wa 7 anasemaje? Alionewa, lakini alinyenyekea, wala hakufunua kinywa chake, kama mwana kondoo apelekwa machinjoni, na kama vile anyama zavyo mbele ya wakatao manyoa yake, naam hakufunua nini kinywa chake. Yesu alijiachilia kwa ajili ya mateso, wala hakubishana, alihakisha anateswa kwa ajili yetu. Tunajua alikuwa na uwezo wa kukimbia yeah. Si waliwahi kujaribu kumkamata, kapita katikati yao yeah. In fact, alipomwambia mnanitafuta, mimi walianguka chini y yeah. Alimwambiaje Petro, alipomkata sikio yule mfanyakazi wa kuhani mkuu, alisemaje? rudisha ala pangani mwake, yatatimizwaje maandiko basi? Maana kutimizwa kwa maandiko maana yake mimi ni nife, sio kwa sababu sina nguvu. Alisemaje? Ningetaka sema ningetaka, ningeagiza, ningeomba kwa Baba yangu nini, majeshi kumi na mbili. Hivi najua kuna malaika mmoja aliingia kwenye mji akapiga watu laki moja na themanini na tano ndani ya siku moja alafu, ulete jeshi la malaika kumi na mbili. Jeshi moja, battalion moja na wanajeshi wangapi, wakati huo walikuwa ni wanajishi elfu tano. Chukua elfu tano, elfu tano mara kumi na mbili ngapi? elfu sitini. Ulete malaika elfu sitini watue hapa Mwanza, el elfu sitini. Wawili waliingia Sodoma, wawili. Wangapi waliingia Sodoma? Wawili, paliwaka paliwaka. Okay. Sasa lete sitini elfu Nakwambia, kipigo hicho wangepigwa mpaka kucha zingeng'olewa moja baada ya nyingine, yani ukija hata harufu upati, unakuta vumbi. Yesu anasema hivi, I am not weak, I am in love. Wajua upendo na nguvu kama mauti, sindio? anasema eh? Mimi sio dhaifu, mimi nawapenda hawa watu Bili anasema aliwapenda watu wake waliokuwa ulimwenguni, aliwapenda upeo, kwa upendo na nguvu haleluya, yeah. Ndo maana akakubali kufa. Kwenye Yohana kumi anasemaje? Uhai wangu naweza kuutoa kisha nikautwaa. Maana yake nini? Kufa najitoa, waniue. Kufufuka nafufuka pia mwenyewe siku ya tatu, nafufuka kwa ajili ya nani? Kwa sababu mshahara wa dhambi ni nini? Mauti. Kupendwa ndio huku jamani. Acha na wale ambao wanasema kwa kweli nilivyokupenda nakufia sana, na hawezi kukupa elfu hamsini ila amesema anakufia nakuzimia. Wewe uzimie kwa ajili ya mtu anasema, by the way usintishie kunizimia, kuna mtu alishakufa kwa ajili yangu. wanataka kuzimia kwa ajili yangu wakati kuna mtu alishakufa na akavuka, wewe ukifa ina danja mbele kwa mbele. Lakini Yesu amefufuka kutangaza ushindi dhidi ya dhambi zetu, haleluya! Kwa tayari tumeona ya kwamba ni nani anayezungumzwa na Isaya hamsini na tatu. Isaya hamsini na tatu inamhusu muhusu nani? Okay. tulisoma na Isaya sitini na moja, eh? Isaya sitini na moja inamhusu nani? Umegundua ya kwamba naweza ukasoma gani kana unakamona Yesu akaanzia yeah. pale pale akafundisha habari za Yesu. Aleluya, aleluya, aleluya. Aleluya. Aleluya. Huu ni upendo, huku ndo kupendwa haswa. Tukisema Mungu anatupenda tunaangalia nini? Kazi aliyofanya Yesu. Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, Yohana tatu kumi na sita, hata akamtoa, maana yake kufa, akamtoa mwanawa pekee ili kila amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Tunao uzima wa milele leo yeah. Sababu nini? Tumemwamini nani? Yesu Kristo. Yesu alikufa nafasi nini? Ndo maana sisi katika Kristo tumepita kutoka mautini tumeingia nini? Uzimani. Yohana tano ishirini na nne nasemaje? Yeye anisikiae mimi na kuamini, yeye anisikiae mimi nakuamini maneno yangu Asemaje? huyo amepita kutoka mautini. Sema yanisikia mimi na kumwamini ye yalenipeleka amepita kutoka mautini na kuingia, akasemaje? wala haingii hukumuni. Kwa nini siingii hukumuni? Kwa sababu nimechapita nyuma ya kiti cha hukumu, nimetokea kwenye uzima. Nimepitia wapi? Nimesikia maneno yake, nimeamini ya kwamba aliyetumwa ni wa kweli. Alikufa kwa sababu ya dhambi zangu, alichubuliwa kwa sababu ya maovu yangu, adhabu ya amani yangu ilikuwa juu yake, kwa kupigwa kwake mimi nimepona. Maana yake nini? Mimi sina hatia tena. Paulo akaandika kwenye Warumi nane moja, sasa basi, hakuna hukumu ya adhabu juu yao aliyo katika Kristo Yesu, kwa sababu sheria ya Roho wa uzima ule ule katika Kristo Yesu imeniwekwa mbali na sheria dhambi na mauti. Haleluya, haleluya, haleluya! Na kwa sababu Yesu amefufuka, maana yake tunao ushindi. Kwenye Wakorintho wa kwanza kumi na tano mstari wa kumi na saba anasemaje? Kama Kristo hakufufuka, basi imani yetu ni bure mgalimo katika dhambi zenu. Kwa sababu Kristo amefufuka, ni kama mwanajeshi alienda vitani. Kwa sababu mshahara wa dhambi ni mauti, akakubali kula mshahara wa dhambi ambao ni mauti, lakini siku ya tatu akasema, kilichowatesa nimekiabsorb, nimekishinda, na niko hai. Maana yake kama Yesu ameshinda mauti kwenye ufufu wake, maana yake dhambi haiwezi kuwa tishio la mwanadamu tena. Kwa nini yeye asiyejua dhambi alifanyika kwa dhambi? na baada ya kufanyika dhambi alifufuka. Kwenye Warumi nne ishirini na tano anasemaje? Alitolewa kwa sababu ya makosa yetu na kufufuliwa ili tupate kuhesabiwa haki. Kwa kama nimehesabiwa haki, ni zao la ufufuo wake. Ndio maana kwenye Warumi nane Paulo anasema ni nani, kuanzia thelathini na moja pale anasema, ikiwa Mungu hakumwachilia mwanawake bali, alimtoa kwa ajili yetu, atakosaje kutukirimia mambo yote pamoja na yeye? Haleluya! Akasema ni nani atakayewashtaki wateule wa Bwana? Ni nani swali? Akasemaje? Mungu ndio mwenye kuhesabia haki. Ikiwa Mungu amenihesabia haki, hakuna mtu mwingine atakayenihesabia vingine. Mungu ndio mwenye kuhesabia haki Akasema ni nani atakayewahukumia adhabu? Akasema Kristo ndiye aliyekufa. Kwa hiyo Kristo alichukua adhabu yangu, haleluya. Kristo ndiye aliyekufa. Kwa lugha rahisi, kama kuna mahakama yote nitakayosimama kuhukumiwa, Mungu anasimama kama nini? Mwenye kunihesabia haki. Kama kuna kesi ambayo natakiwa kujibu, hiyo kesi alishaijibu Kristo kwa sababu anasemaje? Kristo ndiye aliyekufa. Nani atakayenihukumia adhabu? Kristo ndiye aliyekufa. Akuishia pale. <laughs> Akuishia pale Asa. na sio tu kwamba amekufa ame, na amefufuka, alafu anafanya nini? Naye ndiye anayetuombea neno, anayetuombea pale, sio maombi, usimguse mm -mm, pale ni in intercession, kusimama between, kusimama kati ya, ndicho ambacho anaita kwenye Yohana waraka wa kwanza, Yohana mbili. Anamuita nani eh? Eh? Kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu. Anaanzaje mstari wa kwanza kwenye waraka wa kwanza Yohana mbili, anasema, watoto wadogo, msitende dhambi. Akasemaje? Na kama mkitenda dhambi, tunaye mwombezi. Neno mwombezi pale inafanana na yule anatuombea Neno mwombezi ingesu, vituenu, advocate the one who stand in between, kwa lugha rahisi, kati yangu mimi na hukumu yangu amesimama Yesu. Aleluya, aleluya! Yesu gani? Aliyefufuka, maana yake hafi. Kwa kama ni kuhani, makuhani walikuwa wanasimama kwa ajili ya watu, wanapeleka dhabihu, wasiguswe hawa watu, dhambi zao zime, nimetoa dhabihu hii zimechomwa. Angalia ah, wasiguswe. Kuhani anasemaje? Wale makuhani walikuwa wanakufa kila baada ya muda, sindio? Lakini Yesu Kristo ni kuhani milele, kwa mfano wa nani? Melkizedek. Ukuhani wake hauondoki. Kwa amesimama hata leo akisema, hawa wako salama. Ndio maana tunasema hakuna mahali iliyo salama zaidi ya kwa ndani ya Yesu, hapo ni mahali salama sana. Akasemaje? na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi Yesu Kristo mwenye haki. Akasemaje? wala si kwa ajili yetu tu na kwa ajili ya dhambi za ulimwengu wote. Naomba niulize, ulimwengu wote umeshapewa ondoleo la dhambi? Ndio, ulimwengu wote umepokea? Hapana, kwa sababu sio kila mtu katika ulimwengu afanye nini? Amepokea. Sasa nakusema, jamani, chakula kiko mezani, ndio? Kuna mtu amekufa njaa, ndio? Kwa sababu chakula kiko mezani? Hapana, alikuwa na nini? Kiburi. Chakula kiko mezani, amesema yeah, yeah, I don't wanna eat, sitaki kula. Utakufa man Sitaki kula. Asema Yesu amekufa kwa ajili ya dhambi zako, asema. Aina noma, tunapambania mbinguni, sio lele mama. Haleluya, pambana mwanawani. Tuonane wapi? Kwenye njia ya mtawanyiko. Mimi kuna jambo moja na hoka nalo mimi, ni raia wa mbinguni, hiyo hakuna mtu anayeweza kufuta. Unajua kwa nini? Kwa sababu ya Yesu, imani yangu ni uhakika juu ya kazi yake Mtumishi mmoja aliwahi kusema hivi, na watu wakachukia kweli. Alisema alikuwa anaongea Kiingereza, akasema hivi, naomba nitafsiri Kiswahili. Akasema hivi hmm, ni wa Zimbabwe, akasema hivi, ukienda mbinguni halafu usipo niona hapo, ni jehanamu. Akasema maana hakuna namna mimi nitakosa kwa mbinguni. Mtu anasema hivi, jamani, jamani, tujiangalie, tutaenda jahanamu. Tujiangalie, jiangalie, usituchanganye. Usi usi, watu wanapendaga mambo ya jumla jumla. Jamani, tutakufa. Uh -huh, unakufa. Tujiangalie, jamani. Wakati unaimba ninatembea kidogo kidogo, nikinyatanyata, ninatamani kuunya kuwa uzima, nasema uzima wa milele tunao kila aniaminie mimi anao uzima wa milele, na uzima wa milele ndio huu wakujue, wa kujue Mungu pekee wa kweli na mwana wake uliye mtuma. Tumeamini, akasemaje kwenye Yohana kumi ishirini na nane Asemaji, nami nawapa uzima wa milele, wala hawatapotea kamwe, wala hakuna mtu atakayewapokonya kwenye mikono yangu. Hakuna mtu anayenyatanyata kutafuta uzima wa milele akasema kwenye waraka wa kwanza Yohana akasemaje, watoto wadogo, nawaandikia mjue ya kwamba mna uzima wa milele ninyi mnaoliamini jina lake. Waraka wa kwanza Yohana mbili kumi na mbili. Wangapi wanaliamini jina lake? Hapa mnao uzima wa milele. Acha kunyata nyata. Uzima wa milele haupambaniwi, uzima wa milele unapokelewa. Kwa nini? Kwa imani! <laughs> nimemwamini Yesu. Tele, ni tele. Nina uzima tele nina uzima tele <tipu> Nimemwamini Yesu nina uzima tele, nina uzima tele, nimemwamini Yesu, nimemwamini Yesu ni ni Yesu, tele, ni tele. Nina uzima tele pale, <tipu> Endelea pale <tipu> pana uzima tele. Haleluya! Bona bonaa