Watoto wadogo tusipende kwa neno wala kwa ulimi, bali kwa tendo na kweli. Neno na pale ni kai ambayo ni kweli. Kwa hiyo upendo waweza kuonekana kwenye kitendo, si ndio? Eh, iko sawa. Kwa hiyo ndicho anafundisha kwamba palipo na upendo pana kitendo kinachoonyesha pana kwamba upendo. Kwa muktadha huu anasemaje, ikiwa ndugu ana shida anahitaji riziki ya dunia, lazima ujue maana ya riziki ya dunia Zikia ya dunia maana yake ni mahitaji ya ya, ya kawaida kabisa ya binadamu, akamzuilia huruma yake. Maana yake muamini ni mtu mwenye huruma, hatakiwa kujizuilia huruma, atakiwa kuachilia huruma yake kama ambavyo Mungu alituhurumia sisi, alafu afanya nini? Hakumzuilia ule, ile huruma yake, bali alimtoa mwanaye. Tuko sawa? Tuko sawa. Kwa hiyo jambo la msingi sana katika ukombozi wetu Tumeona hilo jambo likifanywa na, na Mungu katika Kristo, limefanyika kwa uzuri kabisa, tumelifahamu pendo. Kwa kila mara unavyojifunza lugha ya ukombozi, unagundua ukombozi umejikita kwenye nini? Upendo wa Mungu. Tendo la upendo ambao Mungu alifanya linatufundisha nini? Kwamba wokovu unatufundisha kwamba Kristo ndiye anayetoa maisha kwa ajili yetu, tulipoyapokea maisha yake tumesema tumeokolewa. Sasa kwa kuwa tumeokolewa, kama tendo la kuendeleza kile ambacho Mungu amefanya katika sisi, tunafanya nini? Tunayatoa maisha yetu kwa ajili ya watu wengine. Kwa hiyo huwezi kutenganisha Ukristo na utoaji. Narudia tena, huwezi kutenganisha Ukristo na utoaji. Hakuna mazingira yanaweza kutenganisha, kwa maana ilipoanzia ni kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu akatoa. The beginning of christianity is in giving. The life of a christian is in giving. Ukristo umeanza kwa lugha ya utoaji wa Mungu na unaendelea kujengwa katika utoaji wa Mungu, is not away from that. Sio kinyume na hicho, sio kinyume na hicho. Kwa hiyo kama ukristo umeanzia kwenye utoaji, maana yake nini? Utoaji ni utamaduni wa kawaida wa mwamini, ni utamaduni wa kawaida, ni desturi. Zamani iliulizwa na mtu em, niambie desturi za Wakristo. Nasema kila watu ana utamaduni wao, utamaduni na desturi ya wa Wakristo ni nini? What is our culture? Culture, now you see, you can define culture ya huduma kwa Kristo, ya kuhudumiana, ya kwamba upendo wa Mungu unatufundisha kutoa na njia mojawapo ya kujitoa kwenye kanisa la mahali ni kutoa mali zako kwa ajili ya huduma. That is very important. Ni kutoa mali zako kwa ajili ya huduma. Kwa hiyo haiwi tukio kwamba utoaji sio tukio. Ndio maana Wakristo wengi wanatoa baada ya kuhamasishwa. Kuna mwaka wa Kristo, kuna muda wa Kristo, wakihamasishwa wanakuwa watoaji, wakati huo wanafika hapa kwenye utoaji. Baada ya muda wanarudi kwa kawaida. No, utoaji Haukupaswa kuwa tukio, ulipaswa kwa nini? Utamaduni kama maombi tu, kama maombi, utamaduni, jambo ambalo ni natural, ni jambo la kawaida kutenda. Haufanyi ili kuhesabiwa haki, unafanya kwa sababu umeshahesabiwa haki. Haufanyi ili uokoke, unafanya kwa sababu umeshaokoka. Kwa huu utendaji ni wa msingi sana katika imani yetu, iko sawa eh? Ni utamaduni. Unakuwa na utamaduni, unajijengea utamaduni wa kutoa. Utamaduni maana yake nini? Tunajua ni maisha ya watu, mtindo wa kila siku wa maisha ya watu. This is how we do, haya ndo maisha yetu, hii ndio namna yetu ya kuheshimu kazi ya ukombozi. Tunapoheshimu kazi ya ukombozi, maana yake tunaenenda sawa so, sawa so, na namna tulivyokombolewa. Tuko mpaka hapo eh? Kwa tunakuwa na utamaduni unaofanana na neno la Mungu. Utamaduni maana yake unafanya wakati wote, unafanya wakati wote Haleluya! Wakati wote, wakati ukiwa na vichache, wakati ukiwa na vingi. Utamaduni kwa mfano, utamaduni wa kupiga mswaki, wanasema nikipata hela nitaanza kupiga mswaki. watu wote wajue, sina hela, ninuke mdomo Yaani hata kama hauna hela ya kununua mswaki utaenda kuchimba mzizi. Umewahi kwenda Umasaini, unaona wanapopiga mswaki eh, mazingira ambayo hakuna zile zile zile za za dukani. Tunaenda tunakata mti tunautwanga twanga, pale mbele panakuwa nini? Panakuwa kabrashi, tunapiga kwenye meno, tunapiga kwenye meno, tunatoa uchafu. Tena zile za Wamasai ni nzuri kwa sababu ina dawa ya mitishamba shamba. Eh, haina Colgate. Ambao naambia kula Colgate lakini usimeze, ukimeza ina madhara. Ah si Wamasai tunachimba mizizi, tunapiga. Sisi Wamasai wale. Ah, mimi sikumbuka mali nilipiga mzizi. Kuna mzizi mmoja ukichimba, ule ukingata unasikia kaseka vizuri. Ukipiga unakaa vizuri tu. Na unapata harufu nzuri toka nayo kwenye nini? kwenye miti. Haleluya! Na unaweza ukapiga mswaki ukawa una meza mate tu, wala hamna mtu anayekuuliza sikutua mdomo utoe. Aa, sisi hatutemi tuna meza, hiyo ni dawa ya tumbo. Kwa hiyo utamaduni ni jambo ambalo walifanya wakati wote kwenye mazingira yote, ni utamaduni wako. Kwa nini? The beginning of our salvation was by giving, kwa maana jinsi Mungu alimtoa mwana wa pekee, alitupenda akamtoa mwana wa pekee. Kwa hiyo unaiona kwenye nyaraka kwa ushahidi mwingi sana, kuna ushahidi wa kutosha, ushahidi wa kutosha. Angalia Wakorinto wa pili nane, Wakorinto wa pili nane mstari wa kwanza na wa pili. Wakorinto wa pili nane mstari wa kwanza na wa pili Siko sawa, eh? Mefika Wakorintho, nasubiri mwende. Wakorintho wa pili nane mstari wa kwanza na wa pili kwenye kitabu hiki chetu cha kwa kuwa sasa umeokoka, apatikana kwenye kwenye peji mia tatu kumi na sita. Nimefundisha pia haya kama unawafundisha wanafunzi wako, ni rahisi ukawapata pale kirahisi. Wakorintho wa kwanza nane, Wakorintho wa pili nane mstari wa kwanza na wa pili, inasemaje? Tuwe pamoja tena, ndugu zangu tuwa, eh tena ndugu zetu twawaarifu habari ya nini, sema neema ya Mungu waliopewa makanisa ya wapi, iliwaambia kanisa la Filipi. Liko wapi? Asabu Paulo amelitaja kanisa la Filipi namna ambayo alikuwa na moyo wa kutoa, tutaangalia hapo mbele kidogo. Asemaje? maana walipokuwa wakijaribiwa, kwa nini ukiona dhiki nyingi? maana yake walikuwa na changamoto, si ndio? Eh, wakijaribiwa kwa dhiki nyingi, akasemaje? wingi wa furaha yao aha, na umaskini wao uliokuwa mwingi aha, uliwaongezea utajiri wa. Kwa hiyo mtu anaweza akawa maskini, lakini akawa tajiri wa ukarimu. Tena taratibu, maana yake ukarimu sio jambo ambalo nakiwalife baada ya kuwa na vichache, umeona. <laughs> wingi wa umas, angalia, pamoja na walikuwa na wingi wa umaskini wao, lakini walikuwa na nini? Ui, utajiri pamoja na umaskini wao uliokuwa mwingi, angalia pamoja na umaskini wao uliokuwa mwingi, kulikuwa na wingi wa utajiri. Ndio maana Paulo anaita nini? wana neema ya Mungu. Bwana asifiwe. Unajua ni neema ya Mungu ya kwamba mtu asiye na kila kitu anawaza kuwasaidia watu wengine, ni neema ya Mungu. Naturally watu ambao hawana huwa wanataka wapewe wao tu huwa wanataka wapewe wao tu. Bwana asifiwe. Watu ambao hawana wanataka wapewe wao tu, kila kitu kwa ajili yao. <laughs> Sema nipe. Zamani nilikuwa nashangaa watu wakimwona mzungu mtaani adondoshe hata dola moja yani, afanye jambo yani, mnakaa hivi, mnaona na inawezekana hata na yeye pia hizo hela, ujua alipopatia amekusanya mishahara yake miezi kumi na mbili ili aje Afrika. Kwa hapa anakuja kutumia nini hela yake kidogo, yani pale amebana budget bajeti. Mmoja aliwahi kuniambia hivi, watu wengi wanafikiri napotoka Ulaya tuna hela sana unakuta hiyo ni hiyo, kufika mpaka kuwaona wa Masai, kupanda mlima ni ndoto yake ya utotoni. Amefikisha miaka arobaini, ndio anatimiza ndoto yake hiyo, kakusanya hela. Ila tukiona tu ngozi nyeupe, unaona <laughs> unawaza tu nini. Aje sasa aseme, naomba maji ya kunywa, hii dola kumi, maji kidogo dola, dola kumi <laughs> Arini? Unawaza tu kupokea. Kwa hiyo wingi wa umaskini wao uliongezea nini utajiri wa ukarimu wao. Kwa hiyo, nisikize vizuri, ukarimu kwa waamini ni status yao ya kila siku, sio hali inayoamuliwa na hali yao ya kiuchumi. Mm -mm. ukarimu kwa waamini ni tabia yao ya kila siku, kila wakati, ni hali zote. Ukarimu kwa waamini ni mwenendo wao. Mwenendo maana yake nini? this is my lifestyle. Ukarimu, mwambie mwenzako, mi ni mkarimu. Mwambie hata kama ulimnyima mtu jana kitu ambacho naweza kumpa, mwambie mi ni mkarimu na una kalamu mbili, mtu kakuomba, akasema ah, hii sije ikakwama kwenye mtihani. <laughs> mwambie mwenzako tena, mimi ni mkarimu kwa ukarimu. Ni status yetu. Kama watu walikuwa kwenye umaskini wa kutupwa, Paulo anawaambiaje? Angalia neema ya Mungu aliyopewa watu hawa, pamoja na kwamba walikuwa umaskini wao ulikuwa mwingi. Anasemaje? walikuwa na nini Walikuwa na ukarimu wa utajiri, utajiri wa ukarimu. Mwambie mwenzako uwe na utajiri wa ukarimu, mguse kabisa. Mwambie uwe na utajiri wa ukarimu, sawa eh? Zamani kanmba kutoa ni moyo, wala siyo utajiri. Sijui maana yake kwa kweli, kwa sababu tumeona utoaji ni utajiri ndani ya mwamini. Sindio eh? yeah. I express ya kwamba I am full of Christ, nimejawa pendo la Baba, sindio eh? nimejawa pendo la can do something. Bwana asifiwe. Kuna wakati nikuwa Umasaini nilikuwa nachangisha hela ya vyombo, nikawa nakomana watu wa mjini, weka mtandaoni pale, tunazindua vyombo tarehe ngapi Septemba, zikakusanywa hela alafu tukaleta chombo cha kwanza chombo cha pili mama mmoja kule masaini akaniambia mbona hujatuambia si tuchangie na sasa wajibuje hapo maana wewe uliwaza labda hawezi kuchangia kwa sababu hayana hela akasema tunayo tuna vitu vya kutoa na sisi tunataka kuchangia kwa siku ya uzinduzi watu waliuza mbuzi wakauza mahindi wakauza njegere wakaja na hela Hawajasukumwa, walijisukuma wenyewe, walijisukuma wenyewe. Kwa hiyo katika mazingira yote, na sio kwamba hawana mahitaji ah. Unaweza kaja Jumatano ijayo kuwatembelea, akamwambia mtoto ajaenda shule kwa sababu ya ada, na Jumapili walichangia <laughs> walichangia vyombo. wala asifiwe, wala asifiwe. Nitakusomea kitu ambacho Yesu alikifanya hapa. Kwa hiyo kanisa la la Korinto lilikuwa linapitia ile kanisa lilikuwa linapitia nini, watu wa, wa Makedonia walikuwa wanapitia changamoto walikuwa na dhiki, sio dhiki tu ya kawaida ya vita pia kwa sababu ya upinzani wa Injili, lakini walikuwa na furaha. Sema furaha, kwa ile furaha niliwaambia muhimu wa kufurahi katika Roho, ile furaha walionayo katika Kristo bado iliongezea karimu wao katika kutoa waliendelea kutoa katikati ya changamoto zao. Paulo anasema kanisa hili liendelea kudhihirisha neema ya Mungu kwa kutoa, hata kama wao wenyewe hawakuwa na vingi vya kutoa. Hawakuwa na vingi vya kutoa. Watu wengi wanafikiri utoaji ni wingi. Utoaji sio wingi, uh -uh. Utoaji ni percentage <laughs> percentage maana yake kuna mtu anaweza akawa na milioni kumi, najua, akitoa milioni moja ametoa si mia ngapi? Eh, Amjue hesabu au ah, mtaki kupiga hesabu, mahesabu ya watu. Mtu mwenye milioni kumi akitoa milioni moja ametoa asilimia ngapi? asilimia kumi. Sawa, eh? Okay, mtu mwenye milioni moja akitoa laki tano ametoa asilimia ngapi? asilimia ngapi mwenye milioni moja ametoa laki tano asilimia ngapi? Okay. Naomba niulize swali rahisi tu kwa calculation? Nani ambaye alikuwa amejisukuma, wajua kujisukuma mara hiti, ndio kipato chake, alafu nusu ameikata? Nitakupa mfano ambao Yesu alitumia, angalia kwenye kwenye Marko kumi na mbili arobaini na moja hadi arobaini na mbili. Yesu Bwana alikuwa anachungulia kikapu cha sadaka, sijui kama leo bado anachungulia lakini Yesu yele yule jana na hata milele, si ndio eh? Kumbaka leo kama Yesu ni yeye yule jana leo na hata milele, maana yake leo tunapoweka hivi anaangalia, e, mwanangu hiyo ah, asilimia ngapi hiyo? Ni change iliyobaki baada ya kununywa nyanya. Okay, Marko kumi na mbili, unajua niisoma hii story Wakati mara ya kwanza anasoma, nilihisi Yesu ataenda kusema, atawaambia matajiri mrudishieni, yule mama hela yake, atawaambia at, at, kuhani hey, mleteni hicho kikapu, mama ametoa sehemu gani, mrudishieni. Lakini ameitumia kama fundisho. Marko 12 mstari wa 41 hadi 44. Hallelujah. Umefika pale? Okay, tazo soma wote arobaini na moja nasemaje? Naye akaketi kuelekea sanduku la hazina akatazama, ehe, jinsi mkutano wa tiavo mapesa katika sanduku. Ngoja kwanza, kwa Yesu aliamua kucheki hiyo, ekaluni watu wanavoeka sadaka. Sasa Yesu Hani, umekuwa umekuwa unaangalia hela watu wanaweka kwenye sadaka. Ah, mtumishi wala asifiwe hivi <gulia> ukijua Yesu anaangalia unachokitoa, namwambia nionyeshe kwanza umeacha Yesu, Yesu, ah, milioni kumi kwenye akaunti umetoa mia moja kweli ungekuwa namwambia hii hm, hii, nikipeleka Yesu akiona ataangalia akaunti yangu nikuja kuambia anaangalia mpaka leo au amefumba macho? Anaangalia. Don't forget, anaangalia. Bwana asifiwe! Kila bwana binadamu akijua wanaangaliwa na watu, achana na Yesu. Hivi unajua kwenye michango, kwa nini watu wanatoa hela nyingi kuliko sadaka, sawa kwenye box, kwenye chombo? Nimeuliza hivi, mnajua kwa nini watu ukiwaambia watoe sadaka, mchango, wanatoa nyingi kuliko ua kwenye kikapu? Eh? Rafiki yangu mmoja enzi hizo alikuwa anafanya huduma, alikuwa aniambia mimi sitaki Wakristo Kristo waweke, waweke, waweke sadaka kwenye chombo wanipe. Tulikuwa <coughs> tunafanya matukio fulani hivyo enzi hizo, kwa hiyo itakiwa tukitoka kwenye kusanyiko hilo ibitiwe na sadaka ya nini ya mtumishi kupanda usafiri kurudi kwenda na kurudi kuja kuhudumu. Sasa akasema mimi nilikuwa ah, mimi siwezi kufanya hicho kitu, ila yeye alikuwa jasiri kufanya kwa asema wewe toa sadaka hapa, napokea mkononi, na anapokea inaonekana hivi e, nani mwenye mfano wa sadaka <laughs> mbona e, eh lete, lete, lete, lete, lete, lete, mbona, kwa alikuwa analeta e, safi sana, safi sana. Lazima eh, mwingine mfano alivyokuwa anafanya. Ah, dogo njoo hapa njoo hapa dogo, dogo, dogo. Njoo hapa. Hii hapa nini sasa? Ah, wewe, wewe, wewe, wewe. Wewe, kazi yako anataja ya kazi yako ile kazi yako na ni ile oh, ah, usefu kumi toa kumi hapa bwana, acha kutuzingua <laughs> nko kumi laika kusanya laki tano Kumbe sio kwamba Wakristo hawana hela kuonekana, kuonekana. Sasa hii inatosha tiketi kabisa. Zikifika anasema msilete tena, inatosha mrudishie. <laughs> <laughs> Mtumishi wa Bwana hela, mbona kinachotokea? Why do they do it? Okay, unaona, kwenye kwenye michango ya harusi, mazishi wanasema weka nini, naitwaje ile, weka mkeka nikitupiwa mkeka pale aposto mzima unawaza niweke laki tano, laki mbili au elfu kumi, lakini ukiwa, ikiwa ni ile ya kuweka chombo cha siri weke chombo hapo, tumtolee Bwana umeona, yeah. Kinachotokea unapata kitu cha kujifunza, ina maana Wakristo wengi wakiwa wanaonekana na watu wanafanya vizuri lakini naomba ujifunze kitu kama Mkristo, usisubiri upewe hiyo force. Unatakiwa ujue nini bwana wangu anafanya nini. Ananiona sinatosha sana eh? Alo, sinatosha sana kuonekana na Yesu. Maana yake ikiwa apostol akisema nahitaji hela hapa, kwa sababu namkabidhi, nampa nyingi, ila nikiambiwa tu toa, weka kikapuni, naweka kidogo, nina shida kidogo juu ya namna ninavyomheshimu Yesu. Au mnaonaje? Kuna changamoto kwenye namna ninavyoheshimu, namna ninavyofanya huduma, na kuna kuna changamoto hiko, sawa? Ina maana ninatakiwa kuwa na uwezo wa kufanya jambo lile lile njema kwa kiwango kile kile njema nikiwa naonekana na nikiwa sionekana. Hiyo ndio nini? Integrity. Integrity maana yake kuwa mwaminifu, kuwa moja moja, maana yake nini? Hakuna maisha ya giza na maisha ya nuru. Tuko sawa, eh? Tuko sawa, eh? Tuko sawa, inaweza kufanya jambo lile lile bila kuonekana na jambo lile lile wakati inaonekana iko sawa? Kwa hiyo ile inaonyesha mtazamo ya kwamba Wakristo wengi kumbe wangefanya kama wangekuwa wanaonekana na ndio maana, na ndio maana watu wakisema tutoe michango ya ujenzi watu wanataja hela ndefu hasa ile ya kutaja, unajua eh? Ukisimama kwanza unaweka koti vizuri ukishaweka koti vizuri, unapiga gharama ya kiatu chako, unapiga gharama ya suruali, gharama ya koti, gharama ya miwani. Ukishusha ile miwani ukiweka chini, inatoka milioni ishirini. Mwambie mwenzako, acha tabia mbaya. Maana yake nini? Fanya jambo lile lile. Na ndio maana wani watu wengi umegundua sasa, kwa nini watu wanaenda makamera eh? kwa sababu wanataka kushiba. Ni nini ile sifa bado wanafanya kwa ajili ya sifa, bado wanafanya kwa ajili ya muonekano, kwa ajili ya muonekano, kwa ajili ya muonekano. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Umeona eh? Unatakiwa uvuke mahali ya kwamba unafanya kitu kwa sababu unapewa pressure na viongozi, unafanya kitu kwa sababu uh, watu watakuonaje. Ufike mahali ufanye kwa sababu hii ndio namna inavyopaswa kufanya, sawasawa sawa na neno la Mungu. Hivi ndivyo namna anavyotakiwa ku, ku, ku, ku, kuhusika na mahitaji ya kanisa la mahali. Kwa hiyo Yesu aliangalia sanduku la hazina, twende pamoja, kumi eh, na mbili arobaini na moja Marko eh -huh. naye akaketi kuelekea sanduku la hazina, akatazama jinsi mkutano, mkutano watiavyo mapesa katika sanduku, sawa eh? akasemaje Uh -huh. Soma wote matajiri wengi wakatia mengi. uh -huh. Akaja mwanamke mmoja mjane maskini akatia senti mbili kiasi cha nusu pesa. Akawaita wanafunzi wake. Angalia, Yesu aliwachukua watu, wanafunzi wake, afundishe kitu kwenye kitendo cha hichi mama. Ngoja nikuulize, kwa huyu mama, ngoja nikuulize kama Yesu aliwaita wanafunzi wake wajifunze kitu kwenye tukio la hili huyu mama, je, na mimi natakiwa niwalete wanafunzi wangu wajifunze kitu kwenye tukio la huyu mama? Aa, nywe mnaonaje? Nakaa tufunike Biblia, tunaenda na sehemu nyingine. Kama Yesu aliwaambia wanafunzi wake, njoo njoo, yule mama, naona yule mama mimi ni nani? Kama Yesu alichukua wanafunzi wake akamwambia, namona yule mama. Sasa kwa sababu hiyo mama hayuko hapa, tumtumia leo kwenye Biblia, sawa eh? namona yule mama A, akaja mwanamke mmoja mjane, angalia anavyomwelezea mwanamke mmoja mjane maskini akasemaje, mstari wa mbele akawaita wanafunzi wake Akawaambia, amin nawaambia, huyu mjane maskini ametia zaidi kuliko wote. Naomba niulize, ameweka kiasi gani? Nusu pesa au senti mbili. Lakini Yesu amesema hizi ni nyingi. Yesu amesema hizi ni nyingi kwa wingi. Kwa Mungu unapimwaje? I'm la msingi so Jesus kama ni mungu yesu kama ni mungu amesema mtu aliyetoa senti mbili ametoa nyingi kwa sababu ni rahisi kuwa carried out carried away na nini na kiasi anachotoa mtu kama hujui mungu anavyotoa anavyoangalia utoaji asema mwanamke huyu ametia vingi na alivyoweka <laughs> ni senti mbili nusu pesa kwenye hekalu ambapo walikuwepo matajiri wakiweka hela nyingi, anasema matajiri wakitia mapesa kwenye sanduku la hazina alafu akasema mwanamke huyu ametoa vingi kuliko wote. Sasa vingi, maana yake nini? Senti mbili ni nyingi kimahesabu? Naomba niulize, senti mbili ni nyingi kimahesabu? Hesabu za Mungu ni zipi kwenye utoaji? Ilo swala la msingi la kujiuliza, sababu huyu ni Yesu anasema njo njo, mbona yule mwanamke ametoa senti ngapi? Mbili. Muulize mwenzako, unajua Mungu anafanya hesabu, hesabu za utoaji, unajua eh? Kakwambieje? Ajui awanaangalia <laughs> kwa angalia namna ambapo ameiweka ameweka you have to understand it. Angalia alivyoeleza akasemaje, huyu mjane maskini ametia zaidi kuliko watu ak akaeleza, maana wote walitia baadhi ya mali iliyowazidi. Sema baadhi ya mali iliyowazidi, kwa hawa wengine wametoa ni vingi, lakini kwenye nini, extra Kuna mtu mmoja alisemaga uh, ilikuwa ni hela ilikuwa ina, wanajibizana kwenye bunge ilikuwa bilioni ngapi? alafu akasema hela ya mboga. Nakumbuka hela ya mboga, unakumbuka hela ya mboga eh. Akasema tunabishania nini? hela ya mboga. Umeona ni hela ya mboga kwake, wakumbuka hela ya mboga. Jamani aumuya ndo likuwa nimezaliwa hela ya mboga Bwana asifiwe, mwai na hela ya mboga bilioni saba. <coughs> hela ya mboga <coughs> kwa hiyo yu yule mtu akitoa bilioni moja hawezi akatikisika, yaani ya kwamba hey, moyo wangu bilioni milyo, moja imetoka. So, ametoa sehemu ya nini, hela ya mboga Niliwahi kudondosha elfu kumi. Nilirudi njia nzima kutokea Kidinga mpaka Ilboru kuelekea Mianzini kutafuta elfu kumi ambayo una uhakika itakuwa imeshaokotwa, lakini nilirudi njia nzima. Yani hapo, moyo unauma, machozi yanatoka. elfu kumi, usiniambie ni mwaka gani, usiweze ni mwaka gani, unaitafuta njia nzima. Yani unatafuta, haiwezekani, mpaka unatamani hata mwingine adondoshe, okote tu ya mtu yeyote. Elfu ngapi? elfu kumi. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Sijui kama leo niki nikidondosha elfu kumi hapa nitatoka Msasani kuja kuangalia kuna elfu kumi yangu ilikuwa nimedondosha, natoka kanisani hapo, umeelewa maana yake? maana yake kwa yule mwanamke hizo hela zilikuwa ni hela nyingi sana kwa sababu haikuwa surplus, haikuwa nyongeza ya nini, ya mambo mengine alionayo, kwamba hii ni ile iliyozidi. mm -mm. Hii sio ile iliyozidi, ni hela ambayo anahitaji kweli. Mmeona tofauti eh? kwa Okay. kwa hiyo Yesu alikuwa ameangalia nini kwenye vile alivyotoa, ametoa sehemu ya nini ametoa kwenye sehemu ya nini, ametoa kwenye sehemu ya nini. Ndio maana kakupa mfano, aliye na milioni kumi akitoa milioni moja ametoa sehemu ya kumi, aliye na milioni moja akitoa laki tano ametoa sehemu ya hamsini, na pengine hizo hela anazihitaji. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Kwa sababu usipoelewa hivi, huwezi kutenda kama ambavyo Mungu alitazama. wanaofanya kwenye hekalu ametoa sehemu, wale walitoa sehemu iliyo wazidi, akasema, maana wale waliotia baadhi ya mali iliyo wazidi, bali huyu katika umaskini wake, sema katika umaskini wake, katika umaskini wake ametia vyote alivyo navyo. Akasemaje? ndio riziki yake yote pia. Kwa hiyo Yesu alichungulia mpaka nyumbani, ameacha nini? Kwa mama amekuja hekaruni akasema I must give send mbili, hiki ndicho alichokuwa nacho. Bwana asifiwe. Maana yake nini? tunaweza kuwa na stage yoyote kwenye maisha. Stage yoyote kwenye maisha, kawepo ndugu yangu, usikubali kujifunza kuto kutoa kwa sababu hauna vingi vya kutoa, kwa sababu unajijengea utamaduni wa uchoyo tangu ukiwa hauna. Ukiwa navyo utoaji wako itakuwa hivyo hivyo. ko u kuwa sehemu ya contributors kwenye kazi ya Mungu. Hata kama una hata kama una elfu mbili usione aibu kuweka nini elfu moja Kuna kitu kikubwa unapambana nacho, kisukue kwenye roho yako, kwenye maisha yako. Narudia tena, hata kama unaletewa msaada. Nisikilize vizuri, na nataka uniangalie vizuri. Hata kama unasaidiwa, lazima ujifunze kutokula vyote mwenyewe. Usijifunze ubinafsi kwa sababu hauna vitu vingi. Tuko sawa? Tuko sawa. Ndio maana zamani chuoni watu walikuwa wanatuambia tusitoe boom, tulikuwa hatuwaelewi bado, kwa sababu kwenye hilo boom tulikuwa tunakunywa na soda lakini wengine walikuwa wanaacha kunywa soda wapate kitu cha kufanya nini, cha kutoa. Na wengine walikuwa wanaenda mbali kabisa, walikuwa hawali bumu lote ili wapate cha kufanya nini, cha kuwekeza. wanaacha mpaka ta. Hawali kila kitu mwenyewe wajua, hakuna kitu kwenye maisha kibaya kama mtu anayeishi kwa ajili yake ye mwenyewe, yaani ni mimi tu najiwazia oh, no, no, no, no. Ndio maana juzi kwenye Mbeya nilikuwa naambia vijana waoe ili waanze kuwaza na watu wengine. <laughs> Akaa kwenye geto unawaza mwenyewe tu, ule peke yako uvane na nini? Oa ili uwe na mtu mwingine, uanze kumfikiria mtu mwingine, au sio? Uanze <laughs> kufikiria mtu mwingine asema yeah. Kwa unakuja tu unarukia kitanda hujatandika, kwa sababu siko peke yako. Kitanda umetandika Januari tarehe moja. Tutatandika tena tarehe thelathini na moja Septemba eh. Na wengine watatandikaga kama wanapata mgeni anawatembelea. Sikia apostle anakuja nyumbani ndo wagumu kutandika kitanda na kudeki. Unanunua air fresh na kuondoa harufu. Haleluya <laughs> Tunaelewana eh? Kwa tayari aliangalia ya kwamba huyu mtu amefanya that was the real meaning of sacrifice Sacrifice maana yake nini? You you give what you really need. Kila ambacho unakitaji kweli. Bwana asifiwe. Naongea na ninyi kwa sababu baadaye unaweza ukajikuta umepata hela nyingi sana na umeshajikunza tabia mbaya hivi. Najua kuna watu matajiri lakini ni wachoyo. I know by experience, kuna watu ni matajiri lakini ni wachoyo bala Wamasai, nasema hampi hata mbwa aguse kinyesi chake Kwani kinyesi anakitumia? Hapana, lakini anaweza akachukia hata lile bomba analolitupa nyumbani kwake, hataki wale walinzi wachukue bomba, na analitupa. Uchoyo huo umesimama kama mlima Sayuni. Kwa nini hawajawahi kujifunza to give away, to give away. to give give away away, ndio maana Mkristo ambaye hajakuwa siku akiibiwa anaenda kwa mganga anaenda literally, anaenda kwa mganga. Unajua kwa nini kwa mganga? Kwa sababu he is so stingy. Unajua stingy ni mtoe, kiasi kwamba kichwa hiki kiguso, anaweza akaua nchi na hata vijazavi. Hizi habari za vita za so upigano sasa hivi ni watu wamejifunza, kwa nini wa binafsi, ni ule mtu mmoja ndani ya watu watatu me, I and myself. Ukiona mtumikia me, I and myself ni chaos. Lakini ndugu zangu, hata watoto wakiwa wadogo wanatakiwa wafundishwe katika uchache walivyo navyo, wagawe sehemu, watoe. Hiyo ndio namna ya kushinda nini, choyo, namna ya kushinda greed, uroho wa mali. Uroho wa mali, uroho wa mali maana yake ni pale ambapo uko tayari kufanya chochote kwa ajili ya kufanikiwa kiuchumi. Chochote ni uroho, ni uroho, lakini unashinda nana Paulo wakati anawafundisha wale waliokuwa naiba kwenye Waefeso 4:28 anawaambiaje? Eje, mwibaji asiibe tena. Akasemaje? bali ni afadhali atafute nini? kazi ya halali ya kufanya. Akasemaje? Apate kumgawia muhitaji. Hivi, unajua mtu mtoaji sio mwizi, unless kama ni watoaji kama wanasiasa ambaye anakupa ili umpe kura, huo sio utoaji pia lakini yule ambaye anawawaza wahitaji anawaza mwenye shida amsaidie, moyo wake hautafuti kitu kingine chochote. Kama Kristo alivyofanya, moyo wake ni kwa ajili yu ya yule anaye mwenye uhitaji huo. Mtindo wa utoaji wa aina hiyo unaitwa nini? Upendo. Huo upendo ndio unaofanya mtu asibe, kwa sababu kama njo njo, njo mmoja hapo afu njo mwingine hapo njo, tu njo mmoja kimbia, okay. Na, nataka niwaonyeshe namna ambapo kushinda choyo inakusaidia pia usiwe mwizi <laughs> hiko sawa eh? Hiko sawa. Mimi nimetafuta kazi ya kufanya, kwa sababu najua nisipokuwa na hela kuna watu natakiwa niwasaidie. Natakiwa niwe na hela kusaidia watu, si ndio eh? si ndio? huyu eh? ana hela zake, huyu hana hela, si ndio? lakini nafanya kazi kwa huyu ili nimsaidie huyu. Kwa, basically sifanyi kazi kwa ajili yangu. Maana yake kuiba kwa huyu ni tendo baya, linapingana na mimi kumpa huyu. Iko sawa kwa? Kazi inakuwa nini? Sababu motive ya kufanya kazi actually ni mwenendo wa upendo. Iko sawa kwa? I don't steal from this, kwa sababu I'm getting to give. Ninapata ili nitoe iko sawa kwa tayari lakini motive ya kuiba mara nyingi ni kwa ajili ya kulimbikiza, ni kwa ajili yangu. Lakini kwa sababu naenenda katika upendo, ninawaza mwenye uhitaji. Hata utendaji wangu kazi ni kwa sababu ya kumjenga nani. Kwa hiyo sitamboma huyu ili nimjenge huyu, kwa sababu pale katikati hamna faida kubwa anayopata zaidi ya upendo, mwenendo wa upendo. Kwa hiyo nimuibie huyu mia tano alafu nimpe huyu mia tano. Hiyo akili ya mwanadamu hawezi kubali hiyo. <laughs> iko sawa eh? iko sawa eh? iko sawa. Kwa hiyo the moment unajifunza kushinda choyo, unaanza kufanya kazi kwa halali zaidi, ndio. Na Paulo hajaishia tu kwambia mwibaji asiibe basi, akasemaje? bali ni afadhali atafute kazi ya halali ili apate kufanya nini hakuishia tu kusema don't steal. He said work to love sama, eh? ajasema tu usiibe, lakini fanya kazi upate cha kutoa. Kwa Paulo anafundisha ili mtu asija akaacha kufanya kazi, akaacha akaanza kufanya kazi, akatafuta kazi ya kufanya, kazi kufanya, kufanya ili tu asiibe mm -mm. Motive ya kuto kuiba kwa sababu hata ukiacha kuiba bado ni mwana wa Mungu si ndio, eh? kwa sababu naweza nikaacha kuiba lakini nikawa tegemezi bado, ninaenenda katika upendo tena, wakati nina uwezo wa kufanya kazi, wakati nina nafasi ya kufanya kazi, lakini nakaa nyumbani tu, sifanyi kazi yoyote, nacheza game tu, alafu ikifika Jumamosi naambia pasa sina nauli, na nimecheza game Jumatatu mpaka mpaka Ijumaa mpaka Jumamosi, Jumamosi nasema siwezi kuja kanisani sina nauli. umepata kazi ya kufanya hivi, alafu unasoma chuo cha maji, una nauli kila siku. Unampita mtumishi wa Bwana hapa anashona viatu, yuko pale anashona viatu, ni wanafunzi hivyo, unampita ile itakiwa ikuhukumu kwa ya kwamba mimi wote tunasoma chuo kimoja, lakini huyu anashona viatu, he's doing something, si ndio? Eh, lakini jumapili uweze kumpigia Robert, anasema mimi nimekosa nauli ya kuja kuja kutoka hapa mpaka hapa, chocho cha maji mpaka hapa. Unajua kwa nini? anafanya nini? sababu kuna kitu anachokifanya kifanya. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Na Paulo aliwaandikia kwenye Thesalonike, asiyetaka kufanya kazi basi na asile chakula. Maana yake nini? kama nimeamua kutokufanya kazi niache na menyu nione itakuwaje. Hilo ni somo zito. Sema mimi sijafanya kazi miezi mitatu, niko tu nyumbani nimekaa sijamsumbua mtu yeyote au sema natafuta ajira ya kufanya, nipo tu nimekaa, mwaka wa kwanza, mwaka wa pili, mwaka wa tatu, maisha yanaenda. Lakini kwa sababu ni mwenendo wa upendo, ile motive inashinda nini? Inashinda chuki, inashinda greed. Kwa sababu nini? Greed ni uroho au lafi. Umeona kwao, nimeshinda ile greed ya kutaka mali kwa pupa, ninawaza watu wengine, sema ninawaza watu wengine kwa nini? Hiyo ndio mtindo wa Mungu kufanya kazi ulimwenguni. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, ndio maana katika upendo wa Mungu hakuna uharibifu ndani. Anasemaje? Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, atamtoa mwanao pekee, ili kila amwamini asipotee, bali awe na uzima wa milele. Kwa maana Mungu akumtuma mwana ulimwenguni, ili aje haukumu ulimwengu, bali ulimwengu fanye nini? Uokolewe kwalo. Angalia, amewaza wokovu wa ulimwengu, akatoa Haleluya! Tuache hizi swaga za kusema loving yourself is not selfishness. Ni selfishness. Hakuna sehemu Biblia inazungumza upendo wa kujipenda. mm -mm. mm -mm. mm -mm. mm -mm. Najua unakamstari mpende jirani yako kama nafsi yako, sicho? Hakuwa anakuwaza wewe hiyo. Wengine wanaita golden rule, usimfanyie mtu kitu ambacho hutaki kufanyiwa, ndicho anachomaanisha Naomba kukuambia kama na vitu viwili nikakugaia kimoja, nimejipenda kwanza? Hapana, kujipenda kwanza ilikuwa ni ile mboga zote pamoja, si ndio? si ndio? lakini kama nna wali alafu na mboga za majani na samaki na nyama, nikikupa samaki nimejipenda? Hapana, huwezi kusema jipende kwanza. Kujipenda hapo maana yake nipate ladha zote, nigonge samaki, nigonge na nyama, au sio Eh, hiyo ndo, hiyo ndo nimejipigia chapuo mwenyewe. Lakini nikiacha ni kila samaki, harufu ya nyama itanikwaza. Jaribu samaki kidogo, nyama kidogo, mwili unapenda hivyo michanganyiko, wajua <laughs> wakati mwingine utamu wa chakula ni namna inavyowekwa mezani. Unaweza kaa hauna una njaa, kikirembwa hivi unaanza kusikia njaa namba nionje kidogo mwona. <todicumia> Sasa kwa hiyo umewaza watu wengine, waza watu wengine. Bwana asifiwe! Imagine na hela ya kitimoto. Kitimoto kilo shingapi? kama mjui bei ya nusu kilo ya kitimoto, matakiwa mkombolewe kabisa na roho ya, mala ya Walawi Imagine unaenda kitimoto, unaambia elfu kumi na mbili kilo ichomwe vizuri, alafu unashingi una elfu kumi na mbili Alafu kuna mtu hana nauli ya kwenda chuo, nauli yake ni elfu mbili Okay, mimi kawaida yangu kuenjoy niile kilo, kilo, kilo moja nzima hivi. Nafikiri mimi ni kila robo nusu kilo. Hapa nimejipenda? No, sijajipenda. I considered another person kwa haya masomo anasema, jipende ndivyo upende watu. Hamna kitu kama hicho. Kadri unavyojilisha ndivyo unavota mwili, au ukila kitambi kinaongezeka tu, wala hakuna kinachoongezeka. Unaongeza tena, unaongeza tena, na baada ya kuongezeka mwili utataka tena kula vitu vitamu vinaendelea kuepo. Umeelewa? Maanake you still want to eat more, you still want to eat more. Ngoja nikwambie, kuridhika Unatakiwa hiyo hati ndani ya mtu haitokani na vitu. Nitakwambia vizuri hiyo, watu wote wanaotafuta kuridhika kwa vitu wameishia kutaka kununua ulimwengu. Unajua wakati ukitafuta kuridhika kwa vitu, ukipata hela, ikifika sehemu fulani, unawaza mambo fulani, sema mimi harusi yangu nataka marais wote wahudhurie, kwa sababu una hela za kuwaleta. Ukimaliza, ukimaliza Ukifika uwezo huo, akili inakwambia fungia mwezini. Fungia mwezini. Ukifika gharama siku hizi Elon Musk anawapeleka watu huko kwenye masayari huko. Unaenda kwenye sayari huko na kurudi. Unafikiria anaenda sayari ukiongezeka hela, naenda sayari, sayari mwenyewe, nitaenda na Elon Musk. Nitaenda na Bill Gates, nitaenda na Donald Trump, nitaenda na nitaenda na Unaona? Ukifika hapo mwishoni utaishia kusema nataka kwenda mbinguni kufanya harusi yangu kule mbinguni. Kuridhika haiji kwenye vitu, ndio maana Yesu ndio anamsaidia kuridhika. Haleluya, yeah. Kwa hiyo ukubwa kwa Mungu mpaka hapo, naona sio kiwango cha kile ambacho mtu anatoa. Huyu mwanamke, Yesu alisema ametoa vingi. Kwa hiyo nimesema kitu kimojawapo nachojifunza katika utoaji, katika hali yako yote ya maisha, ni kwamba unajifunza kutokwa nini, mchoyo na kutokwa mroho, mbinafsi, unajifunza Well, learn that. Learn that. Learn that. No, maana wengine wamekuwa very smart wamepanga mahitaji yao kwa percentage. Vizuri sana. Wakipata hela zao kila mwisho wa mwezi, wanapangia asilimia fulani ntasevu, asilimia fulani ntawekeza, asilimia fulani ntatoa sadaka. Mtu akiwa anawaza kwa asilimia, maana yake nini? Akiwa kama ameweka utoaji asilimia kumi na tano kila mwezi, maana yake akiwa na laki moja anatoa shilingi ngapi? elfu kumi na tano si ndio akiwa na milioni moja atatoa shingapi kwa mshahara wake ukiongezeka utoaji wake unaongezeka hauwezi kuwa constant kwa sababu ni sehemu ya kile anachokipata ni sehemu ya kile anachokipata kwa inabidi uweze uwe na uwezo wa kuanza hivyo uwe na uwezo wa kuanza hivyo sio kwa no ndivyo nataka ku apply imani yao kwenye ukoaji wa kiroho Sehemu mojawapo ya ukuaji wa kiroho unaanza kuwa conscious na namna unavyotoa sadaka. Niambia ukuaji wa kiroho sio jambo ambalo linatokea kama aulijui <laughs> No no. Nitakwambia no, no, no, no. Unavyokuwa kiroho unaanza kuwa conscious na maneno yako, unaanza kwa conscious na vitu unavyoviwaza unaanza kwa conscious na namna unavyotreat watu, unaanza kwa conscious na namna unavyotoa, unaanza kuangalia kila unachokifanya kama mwamini. Nasema hivi hii nakuwa au unahitaji kujiombea zaidi kwa ajili ya kiroho. Tuko sawa eh? tuko sawa kwa, kuna vitu unaanza kucheki kila hatua ya maisha yako, am I growing. Ulikuwa na hofu usiku unaogopa kulala mwenyewe, nakuwa kwenye ile eneo kwamba giza likiingia siogopi kama zamani. Uko sawa eh? iko sawa unacheki kila eneo kwenye maisha yako kama naongezeka ile eneo, mbona yeah. Unapambana na ubinafsi mwenzako akifanikiwa kuna kitu kinaanza kukusumbua? Haikusumbui, unakuwa kosha sana. Mbona mtu akifaulu kuliko mimi napata shida? Iko sawa eh? mpaka inafika unaona kawaida kawaida, mtumishi mwenzako akifanya vizuri, wow. una unamshukuru una, una, una Mungu kwa ajili yake, you actually do something about it. Bwana asifiwe. Kwa ukuaji unaweza kwa inaonekana kabisa namna inavyofanyika katika hatua zote, you see what you can do it, kwao unakuwa kwenye hilo eneo. Huyu mwanamke, nitakwambia ukweli, huyu mwanamke wakati anatoa, lazima kuna namna na mtazamo alionao juu ya Mungu na mali, tuko sawa eh? kuna mtazamo alionao juu ya Mungu na mali. Sasa nikuulize, unafikiri huyo ambaye Yesu amemwona akitoa, yule mwanamke atakufa njaa kwamba nimemwona nikamfurahia alipotoa, alafu na akafa njaa na mmm, poor you mmm. Asingewasifia wanafunzi wake kufanya kituwa, anasema, lakini, mwe makini, utakufa. Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe, ambia utakufa. Nobody dies because he gives, hakuna mtu anayekufa kwa sababu anatoa. Angalia alipoendelea kwenye Wakorinto wa pili, turudi Wakorinto wa pili Wakorinto wa pili nane tatu hadi nne. Angalia kwenye Wakorinto wa pili nane tatu hadi nne, tuangalie mambo ambayo Paulo alisisitiza hapa, Wakorinto wa pili nane tatu hadi nne. Unaelewa lakini amesema moja, unaelewa lakini okay, sawa nane tatu adini nasemaje? maana twende pamoja. Maana nawashuhudia kwamba kwa uwezo wao na zaidi ya uwezo wao, kwa hiari yao wenyewe walitoa vitu vyao. Unaona, maneno haya ni vizuri, wane msikiza wa maneno: kwa uwezo wao na zaidi ya uwezo wao, kwa hiari yao wenyewe walitoa vitu vyao. Sema kwa hiari yao mona kwa hiyo tayari Paulo anaona hao watu wamekuwa katika neema ya Mungu ya kwamba walikuwa tayari kwenda zaidi ya uwezo wao kuhakikisha y kwamba wanasapoti watu wengine. This is a grace of God. Kwa Paulo anaposema kueni katika neema <laughs> ni mambo kama haya, unakuwa katika neema kwa kumjua Mungu, utendaji wako unakuwa dhahiri kwa namna unavyotendea watu wengine. Kueni katika neema kwa kumjua sana yeye, ko huwezi kukua katika neema inayotokana na kumjua Mungu, na moyo wako usianze kuwa na mwenendo unaofanania Kristo, kujitoa kwa ajili ya wengine. Mstari wa nne anasemaje? Wakituomba sana, pamoja na kufanya nini? Kutusihi kwa habari ya nini? Ya neema hii, na shirika hili la kuwahudumia nini? Watakatifu. Angalia, walikuwa wanaomba washiriki, msituache sisi. Angalia hili kanisa, lazima tuwe part of the mission Jangwa limepiga Yerusalemu. Kuna waamini wanakufa njaa kule, we are not going to stay here, na atufanye jambo. Wakitusihi kind of msichukue hela sehemu nyingine tu. Hivi unajua, ni makanisa iliyoko Makedonia peke yake kwenye Biblia yametajwa kwenye utoaji wao mzuri, na yalikuwa kwenye shida. Ina maana Paul amewekwa kwenye nyaraka zake kama nini Example, example, mfano, wakitusihi <laughs> sema wakitusihi, waenyaw kitusihi maana yake nini? Msituache, I must contribute. Haleluya! Ina maana mtu wa Makedonia akitoka kanisani Jumapili anasema jamani, tumetangaza tunataka kupeleka msaada wetu Jerusalemu kwa ajili ya waamini walioko huko ambao wanapitia kwenye janga maana tumesikia majanga anayopata, unajua, anaingia kanisa jumaanawai kazini, anafanya kazi zake vizuri, wanaweza hamna selfishness kwenye kuwafikiria wengine, hakuna, lazima ushinde ubinafsi. I must do something, this is very important. I must do something, lazima nijiongeze niweze kusaidia wengine. Wakitusihi kwa ajili ya neema hii, wakitusihi washiriki. Aleluya, aleluya, wakitusihi washiriki, alafu anasemaje? Kwa hiari yao wenyewe, no stretching. Hamna mtu aliyekuwa na force kwa hiari yao wenyewe. Sema kwa hiari yangu mwenyewe. Kwa hii ni sehemu ya kuona kanisa ambalo lilikuwa linaendelea vizuri. Kwa kanisa linaweza likawa halina matajiri lakini linaendelea vizuri. Unajuaje? Angalia anavyojitoa kwa ajili ya wengine. Angalia namna wanavyoishi pamoja kwa upendo. Angalia namna wanavyosaidiana. Angalia namna tukio la mtu mmoja linavyoangaisha wote. These people are growing. Kwa upendo wa Mungu tunasema, ukuaji ni pale ambapo upendo wa Mungu unaanza kusukuma maisha yako, ndio ukuaji wa kiroho. Narudia tena, ukuaji wa kiroho ni pale ambapo upendo wa Mungu unaanza kusukuma mwenendo wako wa kila siku. Upendo wa Mungu unatoka kwenye taarifa, iwe tukio lako la kila siku. Watu akiona, anasema hakika huyu mtu anaenenda kama Kristo ulimwenguni. Hiyo ndo lengo la mafundisho, ni kusaidia ulipookoka, ulipokea upendo wa Mungu. Ukuaji wa kiroho maana yake nini? Upendo wa Mungu sio ulipokea katika wokovu, lakini inaanza kusukuma maisha yako ya kila siku. Unaanza kuaffect maamuzi yako, unaanza kuaffect unavyowatanguliza wengine. Tunasema pendo la Mungu limekaa vizuri ndani yako. Paulo anawaambia, Yohana anawaambiaje? Ikiwa mtu anahitaji riziki ya dunia na ukamzuilia huruma, huruma yako asemaje? Upendo wa Mungu wakaaje ndani yako? Kwa tunajuaje upendo wa Mungu umekaa vizuri ndani yako? Kwa kuona namna unavyoenenda. tuko sawa eh? tuko sawa eh? tuko sawa. Kwa kuona namna unavyoenenda, kwa mwona namna unavyo prioritize vitu, namna unavyoweka machaguo kila siku. Upendo wa Mungu umekaaje ndani yako? Haleluya! Ndio maana kwenye sura ya nne alisitiza vizuri sana sisi twapenda kwa maana yeye alitupenda sisi kwanza, waraka wa kwanza Yohana 4:19 na 20. So love is a reflection. Walking in love is a reflection of our identity in Christ. Kuenenda katika upendo ambao basically utaiona kwenye utoaji, ni ni kuakisi asili yetu katika Kristo ni kuakisi akisi yetu katika Kristo, ni kuonyesha kile ambacho Mungu ametufanyia katika Kristo. Na Paulo anatuonyesha kwa kutumia mfano wa kanisa ambalo walikuwa na wingi wa umaskini, lakini pia walikuwa na utajiri wa ukarimu. Kwa kanisa la Yerusalemu lilikuwa na ma... uhitaji wa kutosha, makanisa yote ya Asia yalitakiwa kutoa msaada kwenda kwenye kanisa la Yerusalemu, lakini kuna kanisa ambalo lilisema lisiachwe. Hivi unajua wakati mwingine kuonewa huruma, kuonewa huruma ni kuharibiwa. Halo. Au aujasikia hiyo, nie Bwana JFG Shekilango, nyie msifanye chochote, nyie mna matatizo mengi sana like, tafuteni tu hela ya kula. Asante sana, sisi hatoi chochote kwa ile project. Ah, project. Chochote nyie kaeni Baba, ametupa kalchohoteaaa ametupa nini? Nasemaje? Ametupa grace period uh, yo neema hiyo mepewa neema ya kuto kutoa, haleluya! Mepewa neema fanya nini? Ya kuto kutoa. Jamani, sisi tusishiriki, tushiriki, matukio yote ya, ya kitaifa tusitoe chochote sisi. Tumefanya nini? Tumesamehewa msamaha wa dhambi <laughs> mone ivok eh? Jamani, tumeambiwa tusishiriki michango yote mwaka huu, haleluya metoka kunyongwa <laughs> metoka kuambia usikue, usiongezeke, usiendelee. Kwa kanisa hili walikuwa very special church. Wasema, no, no, no no, no, tunaomba tunawasihi tushiriki juu ya kile ambacho kinafanyika kwa kanisa lililoko Yerusalemu haleluya. Una jambo la kufundisha kwenye, tabi, kwenye kanisa hili. Una jambo la kufundisha kwenye kanisa hili, narudia tena, una jambo la kujifunza kwenye kanisa la Makedonia. Angalia mstari wa tano kwenye Wakorinto wa pili mlango wa nane mstari wa tano. Angalia mstari wa tano Paulo anavyosema anasemaje? Tusome wote moja mitatuende tena. Walitenda hivi, si kama tulivyotumaini tu. Maana yake walifanya beyond expectation, eh. Bali kwanza walijitoa nafsi zao kwa Bwana na kwetu pia, kwa mapenzi ya Mungu. They were ready for everything. Angalia kwa msingi wa utendaji katika kutoa ni kujitoa wewe mwenyewe kwanza. Unajua, one of the thing ambao watu wanapata changamoto kwao ni kwamba ni kuhisi kuna sehemu kwenye maisha yao Mungu hahusiki. Nawaambia, muamini anatakiwa ajitoe kikamilifu kwa ajili ya Mungu. Yaani maana yake mimi na vyote nilivyo navyo ni nani? Ni mali ya Bwana. Hiyo mentality huwa inakusaidia sana kwenye utoaji, kwa sababu ikiwa wewe sio mali yako mwenyewe ina maana utendaji wako, utendaji wako hauwezi kuwa tofauti na mwenendo wako na maisha yako wewe na Mungu na kazi yake ndio sababu ya maisha, na ndio maana katika ukuaji wa kiroho ni pale ambapo unajifunza consecration. Consecration ni pale ambapo hauna sehemu ya maisha ambayo Mungu ahusiki. Kwa nini nafanya kazi kwa ajili ya Mungu? kwa nini nimeajiriwa kwa ajili ya Mungu? Kwa nini kwa nini natafuta hii kazi niweze kumtumikia Mungu zaidi hiyo ni kujitoa kwa ajili ya Mungu. Kwa nini naoa? Kwa ajili ya Mungu. Kwa nini naolewa? Kwa ajili ya Mungu. Kwa maswali yanakuwa, nawezaje kumtukuza Mungu na maisha yangu yote? Maana yake hakuna kitu kwenye maisha yako ambayo haitakuwa kwa ajili ya nani? Kwa ajili ya Mungu. Tuko sawa eh? Tuko sawa eh? Kwa kujitoa wewe mwenyewe kwa Mungu, maana yake umetoa na kila kitu chonacho kwa Mungu. kwa hiyo, kwa hiyo kadi ambapo nafanikiwa, ina maana ibada yangu katika utoaji inazidi kudhihirika zaidi. Kwa nini? whatever I'm getting is for God. Kwa, kwa mwamini anaweza kutumia fedha zake kwa ajili ya matumizi ya milele. Matumizi ya milele maana yake nini? Nachangia roho za watu wengi zaidi kuokoka. Sitafuti hela kwa ajili ya kuvaa tu, kula tu. No, no, no, it's beyond that. Hiyo kila mtu anaweza akafanya lakini mtu akianza kwenye cause ambazo sio za kwake kwa mwenyewe, nasaidia waamini wasiojiweza na shiriki kwenye kusaidia kazi za huduma ziende mbele. Huo mtindo wa kuishi namna hiyo maana yake nini? I'm living kutimiza kusudi la Mungu limwangu. Naambiaga watu hata mtu akisema nataka kuwa mwanasiasa. Unajiuliza, kwa nini unataka kuwa mwanasiasa? Unataka kufanya nini kwa kuwa mwanasiasa? Why do you do what you do? Kwa angalia kanisa hili, Walijitoa, sema walijitoa, walijitoa nafsi zao kwa Bwana na kwao pia. Maana yake waliwatumikia wao kwao. Msingi wa utendaji katika kutoa inaanza na nini? Kujitoa wewe mwenyewe kikamilifu kwa Mungu. Kama wewe mwenyewe hujajitoa kamilifu kwa Mungu, unajua maana yake nini? kutoa mali zako itakuwa ni mzigo mzito. If you have not given yourself wholly unto the Lord, giving your material resources will be hard stuff itakuwa ngumu. Ndio maana kwenye ile Warumi nane, thelathini na mbili amesemaje? Ikiwa ametupa mambo haya amemtoa, ametupa mwanaye atakosaje kutukirimia mambo yote pamoja na yeye? Ni sawa na kusema ikiwa nimeatoa maisha yangu yote kwa ajili ya Bwana, hivi kuna kitu gani nilicho nacho ambacho si za Bwana? Umeelewa hicho kitu eh? Ndio maana hata Biblia inasemaje? Hata mwili sio mali yetu wenyewe. Unajua hicho kitu yeah. Paulo anawambia wa Korinto hata miili yetu si mali yetu yenyewe yenyewe, kwa kuanzia roho, nafsi, mwili na vyote nilivyo navyo ni mali ya Bwana. the moment you think like that, na ni kweli, ni mali ya Bwana. <laughs> Zaburi Daudi anaandikaje? Dunia na vyote vijazavyo ni mali ya Bwana, binadamu na wote wakaao ndani yake. Ni zaburi ya ngapi? ishirini na nne. Zaburi ya ishirini na nne. Dunia na vyote vijazavyo ni mali ya Bwana, binadamu na wote walioko ndani yake. Wote sema wote. Kwa hiyo kutoa ni sehemu moja ya kuheshimu ya kwamba vyote nilivyo navyo ni mali ya nani? Mali ya Bwana. Nchi na vyote vijazavyo ni mali ya Bwana, dunia na wote wakao ndani yake. Dunia na wote wakao ndani yake. Lakini mwamini anatambua ya kwamba ameumbwa katika Kristo ili apate kutumia vyote alivyopewa na Mungu kwa ajili ya utukufu wake. Kwa hiyo mwamini hataki kuishi kama mtu binafsi, hataki kuishi kibinafsi, atakiwa kutanguliza watu wengine. Ndipo ambapo Yesu anatufundisha kwenye Waefeso mbili, alituonyesha pattern hiyo kwenye Waefeso mbili, wa, wa Filipi mbili, sorry. Yesu alitupa pattern ya namna alivyojitoa, aliwaza watu wengine. Wafilipi mbili, mstari wa tano. Wafilipi mbili mstari wa tano tuko mpaka hapo eh? Asemaje kuanzia mstari wa nne? Asemaje, kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe, bali kila mtu aangalie mambo ya wengine. Hiyo ndio mentality ya Mkristo, kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe, bali kila mtu aangalie mambo ya wengine iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwemo pia wapi? Ndani ya Kristo Yesu. Mstari wa sita ambaye hapo mwanzo alikuwa yu namna ya Mungu, yeye hakuona kule sawa na Mungu kwa kitu cha kushikamana nacho. saba bali alijifanya kuwa hana utukufu, akatwaa namna ya mtumwa, akawa na mfano wa mwanadamu, tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu, alinyenyekeza a nyenyekevu wake, akawa mtii hata mauti, na mauti ya msalaba. Basically, ukombozi wetu unatufundisha kwamba Mungu hatiang, hataki tuangalie tujiangalie sisi wenyewe yaani selfishness no, no, no. Kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe, bali mambo ya wengine, bali mambo ya wengine. Kwa katikati ya maisha yako, usiwe na sehemu ya maisha yako ambayo haimuhusu Mungu, haimuhusu Mungu. Usimpe Mungu mpaka wa maisha yako. Kwao utamaduni ni uta, utamaduni wa utoaji ni utamaduni wa, wa, wa, wa watu waliojitoa kikamilifu kumtumikia Mungu kwa kila kitu. Kwa, the reason for my business is to serve God. Sababu ya biashara yangu ni ili niweze kumtumikia Mungu kwa uzuri zaidi. Sababu ya mimi kutafuta kazi ni ili kuweze kumtumikia Mungu kwa uzuri zaidi. Kutumikia Mungu maana yake nini? kumtumikia Mungu siyemwona, tunamuona unavyotumikia wanadamu unaowaona. The way you care, those you see on daily basis. Unaanza kuwaza wengine. Kwa nini unaanza ile program? Ile program? Ni kwa sababu nawaza wengine wafikiwe na Injili. Kwa nini unawaza hiki? Nawaza wengine wafikiwe. Kwa nini unatafuta mshahara uongezewe zaidi? Ili nipate niweze kusaidia zaidi watu wengine. Kwa nini unawaza usome zaidi? okay, nipate mshahara zaidi, ili iwe nini ili niweze kutumikia watu zaidi. Kwa nini nawaza uache hii kazi? Ni kwa sababu kwenye hii kazi siwatumiki watu zaidi. Ili ufanye nini? Mambo haya yote unawaza service. Kwa summary ya maisha ya mwamini ni nini? I am saved to serve God via people. Nataka uandike hiyo, afu nakupa hizo saved zote hazifanani. I am saved S -A -V -E -D, ya kuokolewa I am saved to serve. S-E-R-V-E serve ya kutumika. I am saved to serve God via people. Sasa Mungu hahitaji elfu kumi akanunue chakula. Kila jirani yako anahitaji. I am saved to serve God via people. Nimeokolewa ili niweze kutumikia Mungu kupitia wanadamu anaonikutanisha nao. Kwa maisha ya mwamini ni maisha ya utumishi. Tafsiri ya machaguo yote ni how can I serve God. Kwa wale vijana ambao hajaoa, kabla hujaoa huyo mtu unauliza tunaweza kumtumikia Mungu pamoja na huyu mtu useme tu. Nah, dada, umbo namba nane, lakini unapata umbo lako na lake namba nane, lakini huduma inafia kwenye umbo namba nane, kwenye yale matundu mawili ya umbo namba nane nane nane, huduma imekufa kama ulikuwa hujaokoka. Bwana asifiwe. Useme tu the guy is handsome. Handsome. Look at him, tall. Amefika hapa kama Sauli Mwekundu, mweupe, mweusi, rangi ya samawati, eh, na yakuti manjano. Sasa haya, ah, nitafanya huduma, nitamtengeneza. Ukienda unatengeneza nasema light, kama ningekuwa kwa kwenye machaguzi yetu yote, kama waamini is to serve, kwanaasfi nikufanya nini? Ni kumtumikia Mungu, ni kama vile sehemu yetu ya maisha iliyobaki ni utumishi. Paulo anasema ole wangu nisipohubiri njiri moja. Kusema ole bila kuambiwa ole, maana yake amejiwekea nini? Amejiwekea kiapo mwenyewe kwamba utumishi utakuwa ni status ya maisha yangu. Alikuwa anafanya biashara zake sawa, lakini status yake ni mtumishi. Pastor Chris Onainga alifundisha kitu fulani, akasema pamoja na kwamba anafanya vitu vingi katika ulimwengu, sometime kwenye siasa anaonekana, sometime kwenye business, lakini kila sehemu anabeba badge moja tu, inaitwa nini? Mtumishi wa Mungu. Ni badge nzuri, sema badge nzuri, hiyo ni nembo nzuri ya kubeba identity yako. Kwa hiyo anasema natafsiri maisha yangu kwenye utumishi. Chochote ambacho hakinisaidii kumtumikia Mungu hakijatoka kwa Mungu. Arudia tena. Chochote ambacho akinisaidii kumtumikia Mungu hakijatoka kwa Mungu. Narudia tena, chochote ambacho hakinisaidii kumtumikia Mungu hakijatoka kwa Mungu. Andika vizuri hiyo, usipoelewa leo utaelewa kesho, maada kwenye not not, not, not, not, not, buku yako. Chochote ambacho hakikusaidii kumtumikia Mungu hakijatoka kwa Mungu. Waza hivyo siku zote Biashara ambayo inakufanya inakufanya usimtumikie Mungu akijatoka kwa Mungu. Ndoa ambayo haikusaidii kumtumikia Mungu akijatoka kwa Mungu. Hayo ndo maswali ya kujiuliza, kabla ya kuanza tukio lolote. Kazi ambayo haikusaidii kumtumikia Mungu akijatoka kwa Mungu. Huhitaji nabii atoe unabii. You have to know definition ya maisha ya mwamini kwamba ni kumtumikia Mungu. Tuko sawa tuko sawa. Kwa hicho ndio kitu ambacho natakiwa kukilinda wakati wote kama mwamini, kwa sababu kwenye huduma utakii kwenda likizo, iwe ni huduma ya kuhubiri, iwe ni huduma ya kutoa, iwe ni huduma ya kufanya nini, vyovyote unavyofanya kwa ajili ya Mungu, haitaki kuondoka kwa sababu ya aina yoyote ile. Utumishi ni status ya mwamini. Tunamtumikia Mungu kwa kujitoa sisi wenyewe, lakini na kutoa mali zetu. Kwa hiyo najitoa mimi mwenyewe kwa ajili mwenye ya utumishi huu kiasi kwamba siwezi kuzuia mali zangu zimtumikie Bwana. Bwana asifiwe! Bwana Yesu asifiwe! Bwana Yesu asifiwe! Bwana Yesu asifiwe sana. Tumeelewa mpaka hapo eh? Kwa hiyo hili ni jambo ambalo ni vizuri kutafuta kwenye moyo wako wakati wote, je, ninakuwaje kwenye utumishi wangu? Maana ikiwa unaogopa kumtolea Mungu vitu vyako vya kawaida Vipi kuhusu muda wako? Vipi kuhusu kuhubiri injili? Sema, ninajitoa na kikamilifu kumtumikia Mungu, najitoa kikamilifu katika kujitoa mimi mwenyewe na nilivyo navyo. Na simama, muombe Mungu dakika moja, muombe tu Mungu akusaidie ukue kwenye eneo la kujitoa wewe mwenyewe na kutoa. Mimi nasemaga hivi usiishie tu kuwa unatoa vitu kwa sababu wengine pia wanaweza kujificha kwenye utoaji, lakini hahubiri Injili. Passion ya mtu anayemhubiria Injili, anayehubiri Injili na akatoa sadaka zake ina maana zaidi kuliko mtu ambaye anatoa tu na haubiri Injili. Mtu mmoja alikuwa anasema sisi wengine hatuhubiri, tuna sapoti tu kwenye Biblia waliokuwa na support injili walikuwa wanafanya wali nini? wanahubiri injili. You can support and preach at the same time. Tuko sawa mpaka hapo eh? Unaweza kuomba eh. Fungua kinywa chako dakika chache. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Karika jina la Yesu. Karika jina la Yesu. Karika jina la Yesu. Najitoa kikamilifu, najitoa kikamilifu mimi mwenyewe kwa ajili ya Mungu, kama ambapo nimekubali aniokoe, nimekubali anikomboe, ninajitoa katika utumishi huu mimi na vyote nilivyo navyo, ni utumishi wangu kwa Bwana. Mentality yangu juu ya utoaji na utumishi sio kwa ajili ya kumshawishi baba yetu, bali kwa kuwa baba amekwisha kutupenda, tunajifunza kwenye huo upendo wake ili tutende kama yeye, kwa maana Mungu aliupenda ulimwengu akamtoa mwanae akafe kwa ajili ya dhambi zetu. Anatumia fundisho hili kutusaidia namna ya kuenenda katika jina la Yesu. In the name of Jesus, kila mmoja wetu hapa asaidiwe kukua katika neema hiyo, kukua katika neema hiyo, asijitahidi, asiteseke asiangaike kwenye kutoa na kujitoa, yeye mwenyewe aone wepesi akisaidiwa na nguvu za Mungu. Nguvu za Mungu zimsaidie kila mmoja wetu aweze kujitoa kikamilifu kwa ajili ya matumizi ya Bwana, matumizi ya ufalme wa Mungu, lakini awe tayari kutoa resources zake kwa ajili ya utumishi huo, in the name of Jesus. Tunajifunza kwa yule mwanamke, tunajifunza na kanisa la Makedonia, ya kwamba mbali na kwamba hawakuwa na vitu vingi lakini mioyo yao ilikuwa inajitoa kamilifu. Walitoa sehemu ya yale wanayoyahitaji, wala sio sehemu ya yale waliozidi, wala sio sehemu ya yale wasioyahitaji. Wala hatutoi sehemu ambayo ni surplus. Tunatoa exact what we need for other people, yale ambayo yanaondoka na mioyo yetu, hakika ya kwamba tumejitoa kwa kazi, kwa vyote tulivyo navyo, in the name of Jesus, we can lend the sacrifice. Shule ya kwanza kwenye huduma ni kujitabihu. Ni kujitoa kikamilifu kwa ajili ya watu wengine. In the name of in the Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Jesus. Yote tulioomba yamekuwa katika jina la Yesu. Tunasaidiwa na nguvu za Mungu kutoa na kujitoa kikamilifu katika jina la Yesu. Amen. Amen. Na wiki iliyo bora, wiki yenye matokeo ya kiungu, ukafanikiwe katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. Kazi zako zikawa na matokeo, huduma yako ikawa na matokeo, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. Mahali ambapo ulikwama wiki iliyopita kwa sababu ya aina yoyote ya, ya utendaji wa adui, utavuka wiki hii katika jina la Yesu, ukaone nguvu za Mungu zikusaidia kabisa katika jina la Yesu. Ukaone matokeo ya kiungu ukaone msaada wa Mungu kitenda kazi juu yako na kwenye maisha yako, katika jina la Yesu Amen. Natakia na huduma njema, tutaonana wiki ijayo, asanteni na naomba kiongozi wa ibada, naweza kaketi.