Tvinavyokinga usikivu ndo maana Paulo asemaje jua lisichwe na ha. Haleluya! Haleluya! Haleluya! Amen. Amen. Uchungu wenu haujawatoka. Haleluya! Haleluya! Haleluya! Amen. Koio, hata huo uchungu utakusuia wewe kuenenda vizuri. Kwa habari ya njini, anasemaje naye atazaa mwana, mtara 21 ishirini na moja Matayo moja, nawe utamwita jina lake nani? yesu maana ndiye atakayefanya nini atakaye watu atakayeokoa watu wake Arafa, na dhambi zao alafu anasemaje mstari ishirini na mbili haya yote yamekuwa ili timie eneo lilonena na bwana kwa ujumbe wa nani nabii akisema Aha. tazama bikira atachukua mimba naye atazaa mwana nao watamwita jina lake imanueli yaani mungu pamoja nasi naomba tushtuke kidogo Malaika amesema mtamwita jina lake Yesu. <laughs> Nabii alitabiri mtamwita jina lake Emmanuel. Mm. Majina mangapi hayo? Nimesema lazima ufikiri kwenye madasa yangu, si ndio? Okay. Hivi ukimsoma Isaya, unaona jina lake ataita Emmanuel, lakini malaika alipokuja, nikama malaika amevuruga notes, amemuita Yesu Alafu mama yake anamwita nani? Mzee ame, ame, malaika amemwambia mzee amwita nani? Yesu. Sasa nani amekosea? Ni Isaya. Unajua ni Isaya ngapi? saba kumi na nne. Ngoja tusome halafu turudi huku. saba kumi na nne inasemaje? Hataka uende Isaya saba kumi na nne. Nataka nikuonyeshe kitu hapa. Kuna mtu ananielewa eh? Kuna mtu ananielewa okay. Isaya saba kumi na nne nasemaje, moja mbili, twende. Kwa hiyo bwana mwenyewe atamaye nini, ishara gani? Tazama, ehe, bikira atachukua mimba, ehe, atazaa nani, mtoto mwanamume, naye atamwita jina lake, atamwita jina lake, atamwita jina lake okay. ukirudi ishirini na tatu nasemaje? Atamwita jina lake Emanueli, maana yake Mungu pamoja nasi. Kwa tayari yes, Yesu Yeshua na Imanuel, Imanel, Mungu okay, katika mwili tumeshapewa majina mawili, hiyo ah. tutamwita Imanueli Yeshua <laughs> nini maana ya Imanueli? Mungu pamoja nasi. Nini maana ya Yesu? Bwana au Yehova ni mwokozi wangu, au Yehova ndiye wokovu wangu. Kwa hiyo ukiona haya majina utafikiria amekosewa, hayajakosewa. Moja inazungumziwa namna atakavyozaliwa, atakuwa nani? Mungu katikati ya wanadamu. Hiyo ni nini hali atakayokuwa nayo si ndio eh? Tumesema ilibidi azaliwe kwanza kama mwanadamu, ili wakomboe nani? Wanadamu. Kwa nabii alitabiri hali atakayokuwa nayo ni nani? Mungu katika umbo la mwanadamu. Hiyo ni nini? Mwonekano. Andika hiyo, kwa jina la kwanza lina sadifu mwonekano nani? Imanueli, Mungu pamoja na wanadamu Iko sawa? Iko sawa. Kwa ukombozi wetu umebebwa katika umbo la mwanadamu. Mungu amechukua umbo la mwanadamu kwa Imanueli. Naomba nitakuonyesha kwa nini leo atutumia Imanueli. Tutatumia Yesu, ok. Na Yesu maana yake nini? Kusudi la kuchukua mwili, lengo la kuchukua mwili. Iko sawa? Ko kwa cha kwanza ni hali atakayokuwa nayo. Cha pili ni kusudi la kuchukua hali hiyo. Ko alifanyika Imanueli ili awe Yeshua. Iko sawa? Iko sawa? Alifanyika Imanueli ili awe Yeshua. Kwa lugha rahisi, alichukua mwili ili aje awakomboe mwanadamu kutoka kwenye dhambi zao. Isaya alikuwa sawa, malaika alikuwa sawa. Naomba niulize swali leo, Yesu ni Imanueli. Wajua kwa nini? Okay, naomba niulize leo, Yesu anaokoa kwa kipi? Kinadumu Yesu au imanueli? Imanueli maana yake nini? Mungu katikati ya wanadamu. Naomba niulize, nani amemwona Yesu leo asubuhi akamwambia ah, Yesu Emanueli, umependeza, tunakula udaga leo au leo tule sato na sangara? Unajua maana yake nini? Sisi, nani amemshika Yesu mkono karibuni akitembea, "Ah Yesu umependeza na kanzu lako Eh, unamwambia Bwana Yesu, Bwana Yesu asifiwe. <laughs> <laughs> unamwambia Bwana Yesu, Bwana Yesu asifiwe Yesu. Nasema <laughs> <laughs> Mungu akubariki <wa> Yesu. <laughs> Okay. Nani leo amemwona Yesu akamshika mkono? Okay. Nani tangu azaliwe amemshika Yesu mkono? Nani amemwona Yesu mtaani tangu azaliwe? Okay. Nani anajua Yesu alikuwa hapo mtaani katika mwili Okay, naomba tuulizane, jina gani linadumu kwetu, ni Yeshua au Yesu au Imanueli? Maana yake nini, alipofufuka hakuepo tena kwenye mwili, iko sawa? Maana yake hakuwa pamoja nasi. Sasa hivi yuko pamoja nasi, lakini sio pembeni yetu, ni ndani yetu. Kwa sisi hatuifurahii Mungu pamoja nasi mtaani tunamfurahia Mungu ndani yetu. Iko sawa, mtumishi wa Bwana hajanielewa? Sisi tunamtukuza Kristo mtaani leo au Kristo ndani yetu? Tumeenela utukufu, Wakolosai mbili ishirini na saba. Ni Kristo mtaani kwetu au ni Kristo ndani yetu? Ok, okay. Aliwahi kuwepo mtaani? Nauliza, aliwahi kuwepo mtaani? Leo yuko mtaani Eh? Leo yuko mtaani anatembea, anaambia, e, aposto, naomba leo nihubiri kidogo. Yesu anaambia kaa pale nihubiri. Bwana, unajua tangu nilipofufuka nikwa sijapata nafasi ya kuongea, miaka elfu mbili iliyopita, eu eh, nipe nafasi kidogo. Mmemwona? Kwa lugha rahisi, Immanueli ilikuwa ni kazi ya kitambo. Alichukua mwili kwa ajili ya kutukomboa. Alipotukomboa aliondoa katika mwili akakaa ndani yetu. Tuko sawa, tuko sawa, tuko sawa. Kwa Emanueli waliona mitume eh, Yohana anasemaje? Tumelishika, tumeliona, tumekula naye ugali na samaki na mikate. Iko sawa, iko sawa. Pasaka ya mwisho alifanya nini? Tulikula naye nini? mkate na divai, iko sawa, iko sawa kwao Imanueli. Ni namna alivyokuja, alichukua mwili, ilikuwa ni sawa. Isaya ya, ya, ya, ya, ya kutabiri hivyo, lakini Imanueli imeshapita, sasa hivi ni ndani yetu, sio pamoja nasi, iko sawa. kwa kama Yesu leo akitenda kitu limwenguni, anatenda peke yake eh? Naomba niulize, kama Yesu leo akitenda kitu duniani leo anatenda peke yake tu? Tukimwambia tembea, tembea bwana, tembea tu kuone anatembeaje, anatembe, wewe ndo unamtembeza sindio, eh? sindio sindio eh? ukimwambia Yesu, kuna watu wana mapepo mtaa wa pili, nani anaenda kutoa hawa mapepo eh? Mimi kwa nini naenda kumtoa huyo pepo mimi kwa sababu huyo Yesu aliyekuwa anatoa pepo Yerusalemu alipokuwa katika mwili, sasa yuko ndani yangu. Umeelewa? Imeelewa? Kwa baada ya ukombozi wetu hatuitukuzi tena nini? Imanueli. Tunaitukuza nini? Kristo ndani yetu, ambaye ni nani? Yesu. Kwa hiyo kwa hiyo, namna Isaya alivyoandika, namna Isaya alivyoandika aliandika transmission ya kutoka kwenye ubinadamu na anamaliza kazi yake, anafufuka, alafu anatawala milele. Nenda kwenye Isaya tisa, tusome namna anavyohama kutoka kwenye ubinadamu mpaka kwenye Mungu, alafu baba wa milele, kwa sababu tumezaliwa katika ufufu wake. Yesu akawa ndio baba wetu wa milele. Angalia alivyoeleza Isaya tisa sita. Isaya tisa sita. Isaya tisa sita. Mefika? Mefika? Isaya, inaangalia watu kama wamefungua Biblia zao. Mefika Isaya? tusome wote, nasemaje? maana kwa ajili yetu, mwona Isaya alivyoanza, sema mtoto, sema mtoto, sema mtoto, kwa kuna wakati Mungu alikuwa mtoto <laughs> lakini haishi kwenye utoto. Mtoto amezaliwa tumepewa mtoto, aha. na uwezo wa kifalme utakuwa begani mwake. Angalia mtoto, mtoto mwanaume anaendelea kujenga. Kwa kawaida mtoto atawali, sindio? na uwezo wa kifalme utakuwa begani mwake. Anaanza kudisplay namna alivyo, akasemaje? msari wa asemaje? naye ataitwa jina lake. Naomba nikuulize kitu, Yesu aliwahi kuitwa mshauri wa ajabu? Mshauri wa ajabu, coo hapa, kwa huu ni utambulisho. Utambulisho, najua utambulisho ni zaidi ya jina eh. Mshauri wa ajabu, tayari ana identity ya mtoto hapa mtoto anaweza kaa mshauri wa ajabu sema, yaani nikikushauri wewe na na mwezi miwili, kwa, a, angalia mshauri wa ajabu alafu, huyo mtoto mtoto mwanaume mwenye uwezo wa kufana mibwani mwake ambaye ni mshauri wa ajabu ni nani? Mungu mwenye nguvu. Hauoni kwamba ina hama? Okay ni nani, tunawezaje kuelezea nguvu za Mungu kwenye ufufuo wa Yesu Kristo? Mungu mwenye nguvu, alafu akasemaje? Baba wa kitambo gani? Unajua kwani nasemaga, baba wa milele hawezi kuzaa watoto wa kitambo, sababu yeye mwenyewe ni wa milele. Anasema baba wa milele, alafu akasemaje? Falme wa amani. Jamani, hivi kuna binadamu ambaye ni baba wa milele eh? Okay, basi kuna mtoto ambaye ni Mungu mwenye nguvu. Kwa ni Yesu pekee ndiye alikuwa na utambulisho wa binadamu kweli na Mungu kweli katika mwili huu moja. Haleluya. Kwa hiyo ni kweli alizaliwa kama mtoto, aliishi kama mwanadamu, lakini alifufuka kama Mungu mwenye nguvu, baba wa milele. Ndio maana alipofufuka, alitupa na roho wake. Biblia, nasemaje? Kwenye Warumi nane kumi na nne mpaka kumi na sita asemaje? Asiye na roho wake huyo si wake. Kwa katika ufufuo tunapokea roho wa Mungu, tunafanyika nini? Watoto wa Mungu. Sisi tumezaliwa, kwa sababu tumeamini katika ufufuo wa Yesu Kristo. Aleluya, aleluya, aleluya. Kwa hiyo Yesu alikuja katika mwili Imanueli kwa ajili ya kufanya kazi ya nani? Yeshua. <coughs> Aleluya. Tuko mpaka hapo, eh? Ni kama vile mtu ambaye anaitwa vitu vingi kuliko mahali alipo. Ukiwa nyumbani, watoto wanakuita baba, si ndio? kwa sisi lakini sio akina nani, sio akina Isaac wakiwa nyumbani, wanaita niaje man, vipi mshikaji. Nazungumzia sisi, nikiwa nyumbani watoto nita nani, baba <laughs> nikiwa kanisani naitwa mchungaji sawa, eh? Sawa, ukiwa ofisini kwako naitwa mkurugenzi, bosi. Sasa changanya madawa sasa Ofisini, huitwe baba; nyumbani, huite mkurugenzi bosi. Jamani, bosi mama asema, jamani bosi amekuja. <gulia> utapewa fomu za kusaini. Haleluya! Unaona haya maneno eh? Kwa tayari tunapewa utambulisho wa jinsi atakavyokuja, atakuwa ni Mungu, kweli ndiye Mwokozi wetu. Mwambie mwenzako ndiye Mwokozi wetu kwa hiyo Emanuel ndio Yeshua wetu, alichukua mwili ili aje atukomboe. Mwambie mwenzako alikuja kutukomboa, lakini alifanana na sisi kwanza. Lengo lake nakuja ni kwa ajili ya kudiri na natanaito nini? Dhambi kwa wokovu unahusu dhambi. Hakuna mtu anayeweza kudiri na dhambi isipokuwa mwokozi wa hizo dhambi, ambaye ni nani? Yesu Kristo. Are we together? Ndio maana malaika sio malaika, Petro kwenye Matendo ya Mitume nne kuanzia nane hadi kumi na mbili alielezea vizuri hii, Matendo ya Mitume nne kumi na mbili nena, Matendo ya Mitume nne pale kumi nane hadi kumi na mbili nne nane hadi kumi na mbili wakiwa mbele ya watu walikuwa wame wamepiga biti kwamba wasihubiri, wamewakataza wasihubiri. Angalia wanachokifanya pale, angalia wanachokifanya. Mstari wa nane asemaje? Ndipo Petro akijaa Roho Mtakatifu akawaambia ehe, wengine wasomi, ehe, enyi wakubwa wa watu na wazee wa Israel, ehe, kama tukiulizwa leo habari ya jambo jema aliofanyiwa yule mtu dhaifu, jinsi alivyofanya nini, muujiza toto kwenye sura ya tatu, asemaje? Jueni nyinyi na watu wote wa ehe, kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti ambaye ninyi mlimsulubisha na Mungu akamfufua wa katika wafu, kwa jina hilo mtu huyo anasimama alimzima mbelenu. Akasemaje? yeye ndiye jiwe lilizolauliwa na nani, na ninyi waashi ametoa Zaburi ya 118 mstari 22 eh, nalo limewekwa kuwa jiwe kula nini la pembeni, kumniambia asemaje? Tusome wote, twende moja mtatu twende. Naomba tusome tena, moja mtatu twende, tusome tena. Ngoja kwanza, ametuokoa kutoka kwenye nini halo ametoota wa kwenye nini dhambi. alafu anasemaje? huo wokovu ulioletwa na Yesu, wala hakuna wokovu wa aina hiyo katika mtu mwingine awae yote. mwambie mwenzako neno hili alafu, kisha utaandika, ikifika swala la ondoleo la dhambi, Yesu peke yake ndiye mwokozi. Ikifika swala la ondoleo la dhambi, Yesu peke yake ndiye mwokozi. Hakuna mwanadamu anayeweza kujiokoa kutoka kwenye dhambi zake. Mwokozi ni mmoja tu, Yesu Kristo. Tusome tena hiyo, wala tusome tena kwa sauti. Maana hapana jina jingine chini ya mbingu. Ehe. Ehe. Kwa ikifika swala la ondoleo la dhambi Yesu ndiyo Bwana. Kwa unaposema Yesu ni Bwana, unasemaje? Kwenye eneo la dhambi hakuna mtu anayeweza kujiokoa. Yesu ni Bwana. Haleluya. Kwa hiyo Yesu ni Bwana, na wewe sio msaidizi wa Bwana. <laughs> You are not a co-savior, you are a saved. Wajua Wakristo wengi wanaishi kama vile wanamsaidia Mungu jiokoa, wanapambania kujiokoa kweli kweli. Tujitahidi ndugu, tuende mbinguni. Siyo lele mama, tujitahidi, jitahidi uone. Oh, hakuna mtu atakayetoboa kwa kujitahidi, kwa sababu hapana jina jingine walilopewa wanadamu chini ya mbingu litupasalo sisi kuokolewa kwalo. Haleluya. Asemaje, hakuna wokovu katika mwingine awaye yote. Maana yake hakuna mtu mwingine anaweza kukokoa, na wewe pia huwezi kujiokoa. Ikipika ikifika swala la wokovu, mwanadamu ananyanyua mikono juu. Mwambie mwenzako, mwanadamu ananyanyua mikono juu. Ikifika swala la wokovu, mwanadamu ananyanyua mikono juu. Mwanadamu anatakiwa kuimba ule ubeti unaosema Uh, ni salama ni salamako oh. Anayetoa usalama ni nani? su Yesu. Asema, wala wajua, tungesoma tu, wala hapana mtu mwingine hapana, wakovu kwa mtu mwingine awaye yote, kwa mwingine awaye yote isipokuwa ni yeye, isipokuwa ni yeye. Wokovu ni wa Yesu peke yake. Kuna vitu unaweza ukashirikiana na Mungu lakini kujiokoa, hiyo ngoma imedunda. Ni kiburi kuhisi ya kwamba wewe unaweza ukashirikiana na Mungu kujiokoa. Ni kiburi kiwango cha PhD, ni utovu wa nidhamu, ni kuingilia majukumu ambayo si ya kwako. Wewe ni mwokolewa, sio mwokozi mwenza. Andika hiyo we <laughs> we are the saved, we are not the saviors. Kizungu anasema wewe ni mwokolewa, sio mwokozi mwenza. Wewe ni mwokolewa, sio mwokozi mwenza. Haleluya! you are not a co-savior. Wewe sio msaidizi wa Yesu. Hapana jina jingine waliopewa wanadamu pasao kuolea kwalo. Hapana. maana yake nini? Hapana, nehii ika meti. It is not there, aipo. Injili inakueleza kazi aliyofanya Mungu ili useme nini? Asante. Ndo maana niwambia, hivi hata unapowasaidia wenye dhambi kuamini, masala ya kuamwambia, sema maneno haya, nimekuja kwako, anatoa maahadi mia mbili. Hakuna ahadi unayompa Mungu wenye uokovu, kina kitu kimoja tu, unakuja kusema aisarenda. Usimpe Mungu ahadi wee, ni nani unampa Mungu ahadi? unamwambia na, futa jina langu, andika jina langu, ondoa jina langu, weka jina langu, fanya hivi, fanya hivi. Wewe sema nimekuja kwako, nilimtupu. Mbona mnaimbaa kwenye nyimbo vizuri tu? Au umesahau ubeti? Unaimbaje huyu kama praise amjui? Mwamba na mwamba eh? Eh, eh, mtumbe mwamba kidogo pale mwamba we. Ah, mnavuta mpaka sio vizuri. Ule ubeti unaosema hivyo ni upi? Eh, twende kwenye hiyo sina. Eh, ili ujue kwamba huna, maana aza kujisahau Mona kiburi kipo hapo? Hamna. Ngoja soma mstari wa pili kwa kazi zote pia, maana ye kwa kujitahidi, si ndio sitimizi? Ngoja kwanza, ngoja kwanza, muone kwanza. Ngoja niwaseme kwanza, muone kwanza. Ulikuwa unaimba nini, kama kasuku zamani? Eti, maana umeshasema mimi siwezi kukua kuokolewa kwa kutimiza nini? Ushasema mwenyewe, na ujui kwamba ulisema umesema sitimizi nini? maana yake nini? hii ngoma, nikijitahidi, mwereka asubuhi jioni, ni mbali, twendena, sitimizi sheria kwa kazi zote. Eh, kwa hiyo hata <laughs> ukilia garagara hamna gara, kitu hayaishi. Kwa nini? Umejiona, ulikuwa nimba kama kasuku zamani eh? Umeshasema wewe hautimizi sheria wewe, sio hiyo tu. Umesemaje, nikifanya bidii hata nikilia na kujivili nikagaragara na bado mnagaragara mwokolewe. Shame on you, kizungu asemaje? hayaishi makosa. Maana yake makosa yatoka kwa kulia mpaka <hum>, sauti kaisha ukojigeragera, amesemaje? hayaishi makosa, kwa sababu ni yeye peke yake ndiye mwenye uwezo wa kuokoa. Utaimba vizuri sasa, asemaje? turudie mstari wa pili. Kwa nini rudia tena hata uh -huh. Uh -huh. Uh -huh. ukilia Tatizo ni kwamba hayai makosa. Nani anaokoa? Unafanya nini ili uokolewe na Yesu? Unamwamini. Mwamini Bwana Yesu nawe utaokoka. As as simple as that, ni nyepesi namna hiyo, ila ibilisi anataka uwe na njia ngumu, ili ukaangukie pua mahali pasipotakiwa. Hasema hamna jitihada inayokoa mwanadamu. Haleluya! Hakuna jitihada inayokoa mwanadamu, hata ukitaja dhambi zako zote moja. Nikuonyeshe wimbo mwingine ambao mnaimbaga kwa haraka haraka, namba arobaini na tano kwenye tenzi kwenye tenzi namba arobaini na tano, anasema "Mtazame huyo aliyeangikwa juu, hivi sasa upate kuishi. Mwenye dhambi anamita, mwenye dhambi dhaifu. kwa kinacho, mwenye dhambi yukoje? Ni dhaifu. Kwa dhaifu, anakusaidia au anataka kusaidiwa? Mwenye dhambi dhaifu, mtazame tu tu. Unajua maana ya tu A watu, tutawafundisha watu Kiswahili. unajua maana ya tu. Nikisema ng'ombe mmoja tu wakisha kwa wawili sio tu. Nikisema mtazame tu, maana yake usifurukute, ni moja tu, mtazame yeye peke yake. Unajua, watu, kabla tujaimba moja, niwaambie chanzo cha wimbo. Unajua, unaweza kawacheka Wayahudi ya kwamba Musa aliwaekea nyoka wa shaba pale, akawaambia jamani, mking'atwa mtazame nyoka peke yake. ngoja nikwambie walikuwa vichaa, kama kizazi chetu. Sababu leo ukimwambia mtu mwamini Bwana Yesu peke yake utaokoka, kasema vipi? Matendo yangu? Lazima ujitume, mkono mtupa ulambwe, si ndio? Lazima nawe ufanye kitu eh, lazima niwe na sehemu. Maana kila mtu anafikiri ni kuchangia damu. Kila mtu, kitu mtu anataka achangie baa kwenye wokovu. Hachangie kwenye hili, ndugu yangu, hauchangii. Unanyanyua mikono juu, wasema Mtazame yule nyoka peke yake. Mi nakwambia hivi, Wayahudi walikufa jangwani kwa sababu ya ujinga wa kiburi chao. Unaambiwa hivi, mtazame nyoka wa shaba tu, aking'atwa na nyoka wenye sumu utakuwa mzima. Unajua, lazima lazima watu walete sayansi yao kidogo, ujuaji wao kidogo, nasema ngoja bwana, ngoja bwana, mimi mimi nimesoma The Science of the Venom, ile sumu ile Uking'atwa hapa inabidi ufunge wapi? hapa juu kidogo. Maelekezo ni mtazame tu. Wasemaje? Musa, bwana tunakujua we ni mtu tu kama sisi. Mungu awezi akuambia, si tunang'atwa na majoka ri majoka ya ukweli, majoka yanatambaa. We umekutetea kisanamu kijitu ambacho ni shaba ni kikiki shaba. Angaliani jamani ni shaba kikikikiki eti unaniambia eti nitazame tu inaonekana kama ni upumbavu lakini kwenye huu upumbavu ndo hekima ya mungu iokoayo ndio maana injili tunayohubiri ya uhakika juu ya kumwamini yesu kristo unasafishwa dhambi unaondolewa dhambi unafanyika mtoto wa mungu milele inaonekana nini upumbavu maana tunamnyang'anya mwanadamu kiburi cha jitihada zake watu wana maindi wanakasirika kwa nini kutazama tu umezoea hata ukitwa kwenye kula, unataka uchangie. Unafikiri na kwenye okovu lazima uchangie, kwa sababu unafikiri Mungu ni mjomba wako. <laughs> unataka lazima maisha ni kushirikiana, na kwenye okovu unataka nani ushirikiane na Mungu kujiokoa? Sema kujiokoa! <laughs> Angalia, kwa hiyo nasema hivi kama kawaida uongo haujawahi kuisha, nitakupa uhakika, lazima watu walikuwa wanaenda kuambia wengine, Musa ameanza kuchanganyikiwa tena. Musa fanya nini? ameanza kuchanganyikiwa tena eti ameenda kuchukua, eti sankaska kitu kamekaa hivi, eti kaeka juu ya mbao hivi. Ina make sense? Jambo la kwanza, haimake nini sense? Inaonekana kama ina maana, inaonekana kwa kama Musa akachanganyikiwa hivi. Hivi Musa, hivi unajua nyoka wale wanavyong'ata. Ni wanang'ata hivyo wanatia meno yake alafu anamwaga sumu. Unajua hiyo Musa? So, aking'atwa tazama. Okay. Walioacha kutazama lazima walifanya nini? Walikufa. Walikufa kwa sababu Mungu anawachukia? Hapana. Mungu alitengeneza njia ya kutoa kwenye nini? Maafa yao. Waka lazima watu wafanye nini? Wapambane. Kwa sababu watu wamezoea jitihada zao. Jitihada zao. Ndo maana Musa alivyoambia njooni mwongee na Mungu mlimani, sisi hatuwezi kwenda, sisi sisio wasafi. Mungu amekuita kwenye kikao, nasema mi ni mchafu. Kiburi. Raisi mwenyewe akikuita kwenye kikao unamwambia raisi, mi siwezi kuja, mi ni mchafu. Unajua, unajua huo wito ni wa hatari. Umeambiwa njoo Ikulu anasema, Sina nguo. Ukiitwa Ikulu na huna una nguo unafanyeje? Unaka, unakataa kwenda, kwani wezi kumwambia sina nguo? Ukienda kule, au akuambia anakuja nyumbani kwako, kwa sema ninakaa geto rahisi, usije unahama mtaa, atakuja hapo geto na inabidi utulie. Kama kitanda chako ni kile kile mbili kwa sita, kaa hapo, si amesema anakuja, ameuliza nyumba yako ikoje lakini samwe. Sasa rais akija itakuaje? I, amesema anakuja nyumbani kwako <laughs> kwa hiyo ile tu ya kwamba mtazame tu, angalia, wamepewa instruction nyepesi. Maana yake kama yule nyoka amekufa na hawa wanaishi ili upone, maana yake inabidi uamini huyu anayesema huu pumbavu ni mwaminifu, sindio? Kwa sababu I make sense, wasemaje? ijapokuwa simuelewi Musa fanya nini? walioangamia Misri <laughs> waliambiwa, ukifunga, ukipaka damu juu ya miimo, nyie kaeni ndani tu, uwena hakika, kwa asema <laughs> nataka kuona huku nje kitakachotokea. Yani, yani kwa nini, kwa nini upigwe na bumbuwazi? Eh, lazima uone, si ndio? eh lazima ushangaye kidogo. Unajua Musa simwamini. Unajua kwanza alikaa kwa Farao. Sisi anataka tuingie ndani atupige mabomu, eti eti angalia eti kupaka damu tu eti ulinzi. Angalia, kupaka damu tu hatutaangamia, kupaka damu tu. Hivi mnamwelewa Musa ninyi? Vitu vya Mungu maana hivi vinaonekana vimake sense lakini they are sensible to those who believe. Haleluya! Haleluya! Nabii mmoja aliwatangazia watu kwamba kesho wakati watu wanaanza kula watoto wao, njaa ilikuwa imetaradadi kwenye nchi, watu wanakufa na njaa, akasema kesho majira kama hii itauzwa nini unga mzuri, akaeleza shairi na nini takavyouzwa alipoeleza, akasimama mtaalamu sema, mtaalamu akasema, we acha ujinga wewe, hata Mungu akifungua mbingu sasa hivi anyeshe mvua, kesho atakuwa na kitu? Inahitaji miezi mingapi? minne shairi ziive mpaka tuvune, tuweke galani, tuanze kuuza. What are you saying? Kiburi. Kiburi. Mtu mnaambiwa maini yako imekufa, unaambia wewe ni mzima. Katika jina la Yesu nasema hivi, mtumishi anajua kwamba imekufa kabisa maini yangu, sababu nataka <laughs> it make sense. Nimeangalia mhubiri mmoja alikuwa anamwombea mtu ambaye maini nani, figo zote mbili zimekufa Wakati naanza kujifunza imani, nilicheka sana. Kesho nilikuja kuangalia kama atakuja kutoa ushuhuda. Unachukuaje kikaratasi, unamwambia mtu eh, daktari amesemaje? <laughs> siwezi kumsahau huyo mtumishi <laughs> amesemaje? Amesema figo zote mbili zimekufa. Ah, hamna shida mwanangu. Kwa hiyo ngoja na mimi niandike figo zote zako ni nzima. Ngoja nini akapiisha karatasi hivi kwenye kweli. Sasa ninaona figo zako zote ni nzima. Nenda kamwambie daktari ahakikishe. Unajua unaweza usiende hospitalini. Unaenda wapi? Anasema hivi watumishi siku hizi wamekuwa vichaa. Unajua unahitaji imani kwenda hospitalini? Eh? Mara jana umeambiwa zimekufa. Leo mtumishi amesemaje? Nimepitisha na mimi diagnosis yangu, nimeona hauna. Daktari amesema una. Mimi nimesema hauna. Nenda kacheki. Hivi unajua unahitaji nini? Imani kwenda, kwa sababu naweza kusema mbona kama haina maana yoyote. Na ndugu zangu, imani haitaki kuwa na maana, inatakiwa kuwa imani <laughs> Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe, inatakiwa kuwa imani ko. Hata katika ukombozi wetu ni imani katika kazi yake. Full stop. Mtazame Yesu. Ndo maana Yesu wakati anaongea na Nikodemu asemaje? Kama vile Musa alivyomwinua yule nyoka jangwani, vivyo hivyo mwana wa Adamu hana budi kuinuliwa juu ya nchi, ili kila amwaminie. Angalia, walitazama walipona. Ndio wamwaminie pia, anafanya nini? Wanakuwa na uzima wa milele akasemaje? Kwa maana jinsi jinsi gani, jinsi Musa alivyofanya ndopate, kwa maanayake kwenye kifo cha mtu kunatokea uzima wa watu, kwa yule nyoka wa shaba ni mfano wa Kristo. Eh? Yeah. Kifo cha Yesu msalabani ni uzima wetu. Ko, mtazame tu. Sema tu. Tu. Unakumbuka kupewa maagizo mawili? Ukingatwa nyanyua kichwa elekea wapi? Kwenye mti. Twende sasa msari wa kwanza. Beti wa kwanza. Mtazame mtazame huyo. Aliyeangikwa juu hivi sasa, upate ishi. Uh -huh. Mwenye dhambi dhaifu, fanya nini? Mtazazame tu wala usifanye tashwishi. Maana yake nini? Usiwe na hofu, usiwe na mashaka, amini tu. Ndo kufanya tashwishi nikutokuamini Ubeti wa pili anasemaje? Kama mwanakondoo hakuondoa dhambi, hili ni swali eh? <laughs> Kama mwanakondoo hakuondoa dhambi na makosa yako maovu, kama deni zetu zote hakulipa, mbona imemwagika damu? Na mimi nakuuliza leo, haya, tuimbe kama mwanakondoo hakuondoa dhambi na mako sayako maovu kama deni zo ngapi zote hakuli mbona imemwagika uh-huh. damu. Umeona swala msingi hasa nini? Maana ya kumwaga damu kama unapambania na wewe, maana yake wote mmwage damu au sio? <laughs> wote mpambanie Wokovu sio kupambania kombe mwanawani, wokovu ni kuchukua kombe lilopambaniwa na mwingine. Aleluya eh, hey! Ni kama wachezaji wanavyocheza unaona, pale wanachengwa, wanachengwa pa, pa, pa, pa. Unaona pyo wachukua kombe la NBC wanabeba, unasikia watu wako mtaani tumebeba, na wako mtaani huko, usikasirike basi nikisema wamebeba. Sasa Anayebeba ni nani? Sio yeye. Lakini anajichukulia nini? Kwenye kubeba kwa mwingine aliyekuwepo uwanjani, ulikuwepo. Na unakuta hata, hata kadi ya klabu hana, hajawahi kuchangia chochote kwenye timu yake, ila anasemaje? Tumebeba. Hata posti pale walijua sisi wakispoti spoti. Sisi wakispoti spoti sport. Mateso ya mwingine, furaha ya kwako, unawaringishia na watu unawaringishia. Tuna timu bora unawaringisha, tuna we na nani eh? hata msemaji wa timu hakujui, lakini tumewaonyesha. We na nani mewaonyesha? Umejifanya nini? Umejibatiza kwenye ubatizo ambao hukubatizwa Mbona kwa Yesu inakuwa ngumu kuamini ya kwamba kwa kushinda kwake nimeshinda, na mtu anatembea mtaani amevaa nani yake namba kumi, huku anatembea. so, yeah, yeah, yeah, yeah. na kucheza mahali popote, taka niseme Yanga woye, lakini sitaki shida na <laughs> <Mwana kwa toke? laughs> kwa mtu tu meona kinachotokea. Kwa hiyo mtu anafurahia kitu ambacho Hakulipia, hakulipia. Kwa Yesu alikuwa kwenye kumi na nane, anapiga chenga. Sababu wewe ungeingia ungepaisha, ulishajaribiwa kwamba wewe ni dhaifu, wewe ungepaisha. Haleluya! Hey, unajua watu wengine wakaaka nje ya uwanja wafikiri wanajua mpira, lazima umekosaje ile, yaani pale angepiga, ingepiga kros pale, ukimpa sasa ndo wale wanakosa mpira wanatua chini, wasikia hapa pa kama sio kichwa kimetoa chini. Wanajua wewe, wakianza kueleza wanavyobishana pale, yaani kwa mfano angepiga hapa, hata mguu hawezi kunyoosha. Haleluya, umeelewa? Eh, mwanakondoo amemwaga damu, amelipa deni, naomaseeuipa deni ya dhambi. Mm, msalabani ilimalizikia, ni huru kabisa. Maana ilimalizikia, kama unalipa tena, huo ni uongo. deni yangu ya dhambi Yesu Hamelipa kwake msalabani, nilipe wa uzima, deni ya dhambi, deni ya dhambi msalabani hii limalizikia niehoro kabisa kwa mateso yake, na ufufuo wake ni ushindi wetu. Okay, twende ubeti wa tatu kwenye arobaini na tano, nasemaje? Naomba nisome kwanza, si kutubu na sala ikomboayo, ila damu ndio sala. Umeona na kutubu iko ndani? Umeona na kutubu iko ndani? Amesema si nini? Na nani? Kwa sala ya toba hayokoi. Si umesoma hapo? Si kutubu na sala ikomboayo, ila nini? Damu ndiyo salama ha? Na aliyemwaga aweza sasa dhambi zako kukufutia. Nani anafuta dhambi? Yesu. Hebu sema siku tubu laikombohayo, ila damu ndio salama, na aliyeimwaga aweza sasa dhambi zako kukufutia. Umeona vitu vya kuhubiri kwenye injilisti? Unajua ukienda kwenye injilisti unaenda kutangaza habari za uhakika. You know, wajua kati ya sehemu ambayo sina stress na wakati nahubiri injili. Unamwambia mtu, unasikia maneno naye kuambia, ukiamini dhambi zako zinafutwa kabisa. Kwa akisema umeamini. Angalia, umeamini. Unajua pale pale Yohana anaposema wote mtakaoondolea dhambi wameondolewa na wote mtakaofungia dhambi wamefungia. Unajua tunatumia nini? Pale tunapohubiria injili unamhubiria injili injili, unamwambia vipi, maneno haya yanakuelea? Unaamini ya kwamba Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zako na akafufuka kutangazia ushindi juu ya dhambi, na kwanzia hapo we hauina hatia tena? Akisema ndio naamini, kasema, kwanzia leo uhakika, we sio mwenye dhambi tena, hukumu ya adhabu imefutwa kabisa, wenye maisha yake na umerelax oya, oh yeah. Wape watu vitu vya uhakika, mwambie vitu vya uhakika, unajua yeah. wakati mwingine <laughs> Bwana asifiwe. Unajua kuna watu wanahubiri injili ambao hawana uhakika kama wameokoka nilikuwa nasikiza mtu mmoja alikuwa anaelezea mtu alienda kumhubiria injili, yeye anajua kweli, akapose kama hajui injili, akaanza kumhubiria, akamhubiria, akamhubiria, akamhubiria, akamwambia, hem, tuongee ukweli hivi, mtumishi, una uhakika kabisa utaenda mbinguni? Una uhakika kabisa? Yeye ushasema inategemea. Lakini amekwenda kufanya nini? Kumhubiria, unaenda kuhubiri mategemeo, matarajio, mambo ambayo naoka nayo. Una uhakika kama mwanako amechukua dhambi? Una uhakika aa, dhambi za deni lako lote amelipa? Una uhakika? Ambia kweli, mtumishi, unamwangalia usoni, unamoniambia dhambi zangu zote zimeondolewa kwa Yesu Kristo. Hivi wewe mwenyewe hapo ulipo una uhakika? Yesu akija, usiwakimbize wasikilize, kabla hujaanza kuwahubiria Injili ya kweli. Wapche uwanja na mtumishi, ndio mtumishi, ndio mtumishi, mtumishi, hivi sasa hivi, Yesu akija, parapanda ikilia, pa watumia lugha wanaopenda, parapanda ikilia, pa utaenda? Ndio, nitaenda. Una uhakika asilimia mia moja? So, inategemea daka za mwisho sasa. <laughs> mwokozi wako anaitwa nani? Dakika za mwisho mwokozi wako sio nani? Yesu sababu Yesu akiokoa anaokoa kabisa. Hmm. hata kufundisha watu wokovu wa matendo ya dakika za mwisho, mmoja aliniambia inategemea nnakufaje, nikamwambia mwokozi wako sio Yesu. Mwokozi wako ni nani? Nitakufaje? Mwokozi wako ni mtindo wa kufa. Mwokozi wako ni dakika za mwisho. Mwokozi wako ni pale umenyanyua mguu au, huo ndio mwokozi wako. Ila Yesu akikuokoa, anakuokoa mazima. Bwana asifiwe, huyo ni Yesu. Nenda wa Efeso mbili, damu yake ndio salama. Tuomba kwenye ile inasema hakuna kabisa dawa ya makosa Anasemaje? Hapendezewi Mungu bila damu ya Yesu. Maanaake matendo yako Mungu hayawezi kumpendeza Mungu kiwango cha kukuokoa, matendo yako hayawezi. Matendo yako yana matumizi yake, ila sio kukuokoa mm -mm. Aleluya. Nimesema matendo mema ni mabaya? Hapana, lakini matendo mema hayatumiki katika nini? Okovu, hayakuokoi. Tunatenda mema kwa sababu tumeokoka, hatutendi mema ili tuokoke. Tofautisha. Alo, eti unapata mambo ya kike uwe mwanamke, au unapata mambo ya kike kwa sababu ni mwanamke? Kipi kinaanza eh? Asili ya mtu, si ndio eh? Kwa Mungu anaanza kubadilisha nini, asili ya mtu. Anakuokoa kwanza, alafu anakuambia, mwanangu, penda kama nilivyo kupenda nikakuokoa Haleluya! Inaanza kwanza na alichokifanya. Usihubiri matendo kwa mwenye dhambi, no. Matendo tunaambiana sisi tuliookoka kwamba hey, usienende hivyo. Wewe mfanye nini? Wewe una roho ya Mungu. Wewe umeokoka, hacha chuki, acha fitina, hacha wizi, sio asili yako, sio ile mbinguni uh -uh. Sio ile usiende mbinguni mm -mm. Mbinguni sio target. Mbinguni sio target. Kama lengo la kuokoka ni ile uende mbinguni, ulitakiwa tu ukiokoka unakufa unaenda. Hayo sio au, ha, ukiokoka tunakupiga risasi baibai, bye bye. Maana kukosea, nina uhakika utakosea. Naitwa aposto shemeji meraki, nifungulieni kesi. Ukiokoka leo, ina uhakika bado utakosea kwa sababu uko kwenye ulimwengu tayari ambao umeharibika haleluya. Na ndo maana tunakuombea nini? Ukuaji wa kiroho, ili ufanye nini? Ujifunze kuenenda sawasawa na asili uliopokea, yaani Apostol nauka mi ntakosea, ya ndo maana waombea. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Twende kwenye Waefeso mbili mstari wa nane hadi tisa tunaweza kusema mpaka kumi leo, mpaka mstari wa kumi. Tuanze nani, nasemaje? Kwa maana mmeokolewa kwa neema. Neema pale neno la Kigiriki charis, ambayo maana yake nini? Ni ukarimu wa Mungu, toaji wa Mungu. Kwa maana mmeokolewa kwa neema, kama ni ukarimu wa Mungu, maana yake sio kwa ulicho kifanya. Kwa maana mmeokolewa kwa nini? Kwa neema, kwa njia ya nini? imani koo, unaipokeaje neema ya Mungu kwa imani, imani, kwa njia ya imani. Kuamini ni nini? Kuamini ni kuweka imani yako, tumaini lako, kwa mtu mwingine mwenye uwezo na nguvu kuliko wewe. Ndio maana ya kuamini. Kwa ya kwamba ah, umesemaje kwamba sitakufa kesho, na kuamini maana yake ulichokisema ni sawa. Sina mashaka na wewe. Mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani, asemaje? Ambayo haikutokana na nafsi zenu, ni kipawa. Sema kipawa, ni kipawa cha Mungu. Alafu asemaje? wala si, naomba tusome pamoja. Eh eh. Okay. Kwa kwa kwa hiyo wokovu wa kweli unaondoa kiburi cha mwanadamu. kwa kwa nini? si kwa nini matendo koo, weye nikwambie. Kwa hiyo ni ukikutana na mwizi aliyekuwa msalabani na wewe ambao umekuwa Kristo miaka kumi, yeye ndo siku hiyo amekutana na Yesu siku hiyo hiyo akaamini, siku hiyo hiyo akafa siku hiyo hiyo, alafu nakutana naye unamwambia Hemu, niambie umetoa fungu la kumi mara ngapi? Anakwambia, fungu la kumi ni nini? Sasa umekujaje huku? ingekuwa na ingikuato naingia kwenye matendo. Ukikutana na yule mwizi unamwambieje? Bro, umeingiaje humu? Ujamweliza siri za msamaha wa dhambi? <laughs> ujawahi kwenda kambi yoyote? eti jamani lakini Yesu alimwambiaje? Leo hii utakuwa pamoja nami. Yesu akwambia utakuwa pamoja nami, hiyo ni milele. Yeah. <laughs> unakutana naye pale, unaweza wakatoka nje wakasema mimi sitaki kuingia mbinguni, watu wanaingia burebure hivi. Mwona, najua kwa sababu watu wengi wanapenda kupambanisha matendo lakini ukifika kule unagundua hata wewe si kwa nini, si kwa matendo umeingia tu, kama yule mwizi aleluya. Waya nikuulize, Yesu alimwongoza yule mwizi sala ya toba? Alimwambia sema, e Bwana Yesu mimi mwenye dhambi, kabla sijakata roho na kuja kwako? Alimwambia eje, leo hii utakuwa pamoja na yeye alisemaje? Huyu anakufa kwa ajili ya makosa ya watu, sio kwa ajili ya dhambi zake. Hiyo ni imani. Yule mwingine hakuamini, alimwambia, ikiwa wewe ni mwana wa Mungu jiokoe, na utokoe na sisi. Lakini yule alisemaje? Alimwambia yule mwingine, wewe ni mjinga, unajua ile ile, ile misalaba mitatu inatufundisha kitu cha ajabu sana, ya kwamba inahitaji kumwamini Mungu tu uokolewe. Mmoja akasema kitu kimoja tu, unikumbuke katika ufalme wako. Nukta nukta full stop. Maanake alijua Yesu ni mfalme na ana ufalme wake, anaweza akamkabilisha mtu yeyote bulebule bule. Sisi tunapata iliyo haki yetu, anajua yeye anapigwa kwa sababu ni mwizi, lakini huyu anakufa kwa sababu ya dhambi za watu wengine. Akasema, kwa anajua huyu akifufuka atakuwa mfalme, nikumbuke kwenye ufalme wako. Yesu kamwambia, sio mbali, ukikata roho, ukikata roho, tutakuwa wote. Haleluya, haleluya, haleluya! Kwa mwizi kapokea uzima, hajatoa sadaka yoyote, hajahudhuria kipaimara hajaenda kwenye darasa la waongofu wapya. Kama ameingia mbinguni, ameingia akiwa mchanga kiroho. Haleluya! hajaanza kuchambua mistari, anasema kama tukifanya dhambi kusudi. Hajaanza kuchambua mistari, aliamini tu. Sinachambue mistari, kwa sababu tuko hapa bado. Kuna watu wengi wanabisha, inabidi uchambue. Aliamini tu. Sema tazama tu. Amini tu, amini tu. Aliambiwa Nikodemo, Yesu akamwambia ili kila amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele kwa maana yake, mwizi msalabani pale alipokea uzima wa milele katika ufuo wa Yesu yeah. Alifanya nini? aliamini tu aliamini tu, na ukitaka <laughs> kujua wokovu ni katika dhambi, Yesu akumwokoa hata kwenye kufa bado alidanja lakini hakuna kitu kifo kibaya kwa Mungu kama kufa hujaamini. Ndio maana mwizi hakuokolewa na mauti ya kawaida, lakini aliokolewa na mauti ya milele aleluya. Ndio maana Yesu anasemaje kwenye kabila za asemaje? Yeye aniaminie mi, Yoana kumi na moja ishirini na tano, hata ajapokufa atakuwa anaishi. Afaye katika Bwana hapotei. Kuna mtu anaelewa hapa? Kwa hiyo Yesu alikufa kukupa kitu kinachodumu uzima wa milele, ambao ndio wokovu. kwa asemaje? Kwa maana mmeokolewa kwa neema, kwa njia ya nini? Imani, si ndio? ambao haitokana na nini? na nafsi zenu, ni nini? ni kipawa cha Mungu. alafu asemaje? wala si kwa matendo mtu awaye yote asije akajisifu. Mwambie mwenzako, swala la kuokoka una haja ya kujisifu? Kwa nini watu wanajua daka za mwisho wanategemea matendo yao, ndo maana anasema hivi. Inategemea siku ile Yesu akija atanikuta wapi. Mtu mmoja aliwahi kutuliza swali akasemaje, mpendwa Yesu akija utakuwa wapi? Unajua jibu lake? nitakuwa ndani yake Aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye. <laughs> Yesu akija utakuwa wapi? Nitakuwa ndani yake, alipo ndipo tulipo zaidi ya CRDB. Bwana asifiwe, kwa sababu aliyeungwa na Bwana ni nini? roho moja naye. Wakorinto wa kwanza sita kumi na saba. Kuna mtu ananielewa hapa? Kuna mtu anaiona injili inavyookoa. Kwa Injili inatoa uhakika wa nini? Ondoleo la dhambi. Kwa nini? Kwa kumwamini Yesu Kristo peke yake. Haleluya. Haleluya. Inatoa uhakika. Ndugu yangu, naomba nikwambie, hata kama una uhakika wa kula kesho, uwe na uhakika na angalau na kitu kimoja, ya kwamba mimi leo na kesho na hata milele, Nimesamehewa dhambi zangu. Mimi niwaambie ukweli, mimi nafurahi sana kuwa Mkristo kwa sababu ni mahali pekee ambapo nina uhakika wa vitu vingi. Bwana asifiwe. Nina uhakika wa vitu vingi, nina uhakika kwa sababu Mwokozi ni wa uhakika. Nguvu ya nani? Nguvu ya Mwokozi ndiyo ninayeamini, sio jitihada zangu, sio jitihada zako. Sema namwamini Yesu, namwamini Yesu. Siamini kwenye jitihada zangu, siamini kwenye mbinu zangu, siamini kwenye machozi yangu, siamini kwenye kulia kwangu, naamini kwenye kazi yake. Ikiwa Yesu amekufa na amefufuka, hilo ni tangazo la wazi ya kwamba siko kwenye dhambi tena. Dhambi zangu zote, wala sio nusu, zimewekwa juu yake. Asemaje nani? Isaya, na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Tumepona nini? Dhambi. Alichubuliwa kwa sababu ya makosa yetu, umesahau hiyo? Alijeruhiwa kwa sababu ya maovu yetu. Yeye mwenyewe alinyenyekea kama kondoo apelekwaye machinjoni, halipopelekwa hakusema kitu, hakujibu chochote. Kwa nini? Alijua anafanya kazi ya upendo. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe wa pekee, ili kila amwaminie, maana yake mimi na wewe, awe na nini, asipotee bali awe na uzima wa milele. Na uzima wa milele unapatikana kwa kuhusiana, kwa kumwamini, kwa kumpokea Yesu. Nasema na, na uzima wa milele ndio huu wakujue wewe Mungu pekee wa kweli na Yesu Kristo uliyemtuma. Kwani Yesu Kristo ndipo panapatikana uzima. Haleluya. Anaambia watoto wadogo, ninawaandikia, ninawaandikia mjue ya kwamba mnao uzima wa milele, ninyi mnaoliamini jina lake. Ninaamini ya kwamba yeye ni Mwokozi wangu. Ninao nini? Uzima wa milele. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Sio mimi nayejipatanisha na Mungu ajili ya dhambi zangu. Yesu ndiye kipatanisho kwa ajili ya dhambi zangu. Biblia inasema vizuri yeye, yeah, asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi ili sisi tupate kwa nini? Haki ya Mungu katika yeye yeah. Sisi hapa ni haki ya Mungu, haki ya Mungu. Maana yake Mungu akituona anatuona mtako, right, right, right, sawa sawa, sawa sawa. Sio kwa sababu hatukosei, kwa sababu aliyetukomboa ametukava ametufunika hata ukisoma agano la kale, Wayahudi walikuwa wakileta kondoo kuhani. Sikiliza, kuhani alikuwa hamkagui mwenye dhambi, alikuwa anakagua nini? Kondoo. kwa unaambiwa tu weka mkono juu ya kondoo, unaweka kwa imani ya kwamba dhambi zako ziamie juu ya nini? juu ya kondoo. alafu kondoo anaenda kuchinjwa nafasi yako unaambiwa usilete kondoo mwenye mawaa, kwa sababu anayekaguliwa ni nani? Kondoo, sio mwenye dhambi. Kwao Mungu akitazama anaona nini? Kondoo. Katika ukombozi wetu Mungu akitazama anaona nani? Kristo. Kwa sababu Yohana moja ishirini na tisa, Yohana alisemaje? Tazama mwanakondoo wa Mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu. Ko, kiwango cha utakatifu wako inategemea kiwango cha kondoo aliyetolewa. Niko sawa. Ndio maana makuhani walikuwa wanakagua nini? Kondoo. Anaangalia ngozi kama ijaharibika, anaangalia kama rangi iko sawa, kwa sababu kinachokaguliwa ni kondoo. Haleluya! Na mwanakondoo wa Mungu akikaguliwa, hana waa, hana doa, hana dosari, hana chochote. Anasema Ibilisi hana chochote anachonidai, niko sawa. Yet alipokaguliwa, akaenda kama mwenye dhambi, akafa nafasi yangu kila siku Mungu akitazama dhabihu ya Yesu Kristo anaona dhabihu iliyo bora. Alafu watakatifu walioko duniani ndio walio bora, kwa sababu ya dhabihu bora. kwa mimi ni bora kwa Mungu kwa sababu ya Yesu. Haleluya! Mungu akitazama anasema, cheki kijana wangu yuko fresh zaidi ya fresh ya shamba <laughs> yuko safi. Haleluya! Ninasema sina hatia, sio kwa sababu sikosei, kwa sababu ya aina ya nini? Dhabihu hakutolewa kondoo me, wala ng'ombe moo, haitolewa nini? Mwana wa Mungu haswa asiyekuwa na dosari. Wanauliza Wakristo, mliamini katika mwanakondoo wa Mungu au mliamini katika mbuzi mee? Maana walioamini katika mbuzi mee, ntakusomea habari kwenye brania. Walioamini katika mbuzi mee kila baada ya muda wanajiona wenye dhambi tena. Sisi tulioamini kwenye mwanakondoo wa Mungu tunajiona wenye haki milele. Kiburi kinatoka wapi hicho? Kwa sababu ya aina ya dhabihu. Naomba nikuulize, ni dhabihu gani imekukomboa? Muulize mwenzako, mbuzi mee au mwana wa Mungu? dhabihu gani iliyokukomboa? Muulize mwana mgoba, mwambie dhabihu gani iliyokukomboa. Kasema nini? Mwambie bado unatoa mbuzi mee. Biblia inasema hiyo ilikuwa haiwakamilishi nini, waabuduo, haiwezi kukamilisha, kwa sababu ni kondoo tu, ni mbuzi tu Yesu akasema mbuzi hawezi kuwasafisha hawa. Kwenye Zaburi ya arobaini akasemaje? Lakini katika gombo la chuo nimeandikiwa, nije kufanya nini? Kuyatenda mapenzi ya Mungu. Mapenzi ya Mungu hayako kwenye kutolewa kwa kondoo, yapo kwenye kutolewa kwa makondoo wa nani? Wa Mungu. Ndio maana Ibrahimu alimuweka Isaka juu ya madhabahu, Mungu akasema hapana, usimtoe nini, mwanao, mimi ndo nitatoa wa kwangu. I I I Ibrahim akaona kwenye kichaka kondoo aliyefungwa nini? Miba, ameshikiliwa na miba akamchinja juu ya madhabahu. Alafu kwa sababu Ibrahim alijua ile ni lugha ya picha, ni fundisho alimwambiaje, mtoto wako, Bwana mwenyewe atajitwalia mwanakondoo. Kwa alijua Isaka sio mwanakondoo, Bwana mwenyewe atajitwalia mwana kondoo, akaanza kutabiri, kumbuka Ibrahim ni nabii akaanza kutabiri akasemaje? Yehova Jire, maana yake nini? Bwana mwenyewe atajitwalia. Najua hiyo tafsiri, katika mlima wa Bwana atapatikana, sio original. Ni Bwana mwenyewe atatoa kondoo wake. Kumbuka aliona kondoo, ndo akasema hivyo. The Lord shall provide a lamb, Bwana atajitolea mwanakondoo. Ndio maana Yohana Mbatizaji ambaye hakuwahi kuponya mafua, hakuwahi kuponya macho, hakuwahi kutoa pepo, alipomwona Yesu akasema biashara yangu imeisha. Akawaambiaje wanafunzi wake? Tazama mwanakondoo wa Mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu. Alikusanya makondoo yote ya agano la kale akahamishia kwa Yesu. Hii tazameni, acheni hizi. Unawaambieje wayahudi wenye hekalu lililojaa nyama za kuchinjwa, kama vile Mungu anapenda mishkaki. Yohana aliharibu biashara ya mishikaki. Wayahudi hawakuelewa ya, ya kwamba alichokuwa anazungumza ni kwamba Yesu alipotokea biashara ya kuchinja kondoo imeisha. Kuna Wakristo leo wanachinja kondoo kwa ajili ya dhambi zao. Hivi unajua bado hapo? Ya, yeah, kwa sababu ujinga hauishagi mpaka watu wafundishe. Mwana kondoo wa Mungu achukue dhambi ya ulimwengu. Wayahudi hawakuelewa alikuwa anasema nini Yohana Mbatizaji. Unajua kilichotokea? Wakati Yesu anakufa msalabani, Biblia inasemaje? Pazia la hekalu likapasuka. Maana yake nini? Patakatifu pa patakatifu pamehama. Haleluya! Pamehama. Sasa hivi patakatifu pa patakatifu pamebadilika. Nani anataka nimuonyeshe patakatifu patakatifu? patakatifu patakatifu mahali palipo tukuka mahali palipo na usalama mahali mahali palipo, palipo pazuri ambapo Mungu anakaa sasa hivi ni ndani ya mwamini kwa ukienda hekalu ukienda Yerusalemu kushangaa mahekalu unaenda kwenye utalii maana Biblia inasema hamjui ya kwamba ninyi ni hekalu la Mungu ambalo roho wa Mungu anakaa ndani yenu Haleluya! kwa nini ile ile hekalu ni safi? Kwa sababu kuna kondoo alichinjwa, akamnunulia Mungu kutoka kwenye kila kabila. Angalia, mpaka kwa wamasai akamchukua mtu, mpaka kwa wachaga akamchukua mtu, mpaka kwa pare akachukua mtu, mpaka kwa sukuma akachukua mtu, mpaka kwa nyiramba akachukua, akachukua, akachukua, akachukua kwenye kila kabila, kila jamaa, kila kaluga, watu alimnunulia Mungu wa adhabu yake mara moja milele, anasemaja nao sasa hivi wanamiliki juu ya nchi. Haleluya, sio mpaka waende mbinguni, ndio wao. Wa watakatifu wako juu ya nchi, walionunuliwa wako hapa, waliotakaswa kwa dhabihu iliyo bora wako hapa. Hekalu lilo safi liko hapa, narudia tena, hekalu lilo safi liko hapa. Haleluya, haleluya, haleluya, haleluya! Patakatifu patakatifu wako hapa ndani yako <laughs> maone imehamishwa kwenye jengo la nje likapelekwa kwenye jengo la mwili ambao ni sisi walioamini. Na ndo maana kwa sababu wayahudi wakuelewa, kwenye sura ya saba ya Matendo ya Mitume mtumishi wa Mungu Stefano alipigwa moyo kwa sababu alisema kitu ambacho kilikuwa inapingana na dini ya Kiyahudi. Alisemaje? Mungu hakae mahali palipojengwa na mikono ya wanadamu. Maana yake nini? Mungu hajengewi nyumba, yeye ndiye anajenga mwenyewe apate kukaa ndani. Yesu alijengaje nyumba yake? Alisemaje? chembe ya ngano isipoanguka inakaa hali hiyo hiyo, lakini kianguka inazaa mazao nini mengi. Kwa yesu alikuwa anasema hivi, libomoeni hekalu hili, nitalijenga kwa siku tatu. Yesu alikuwa anasemaje? mimi hekalu langu najenga muda gani? siku tatu alikaa kaburini muda gani? Siku tatu alipofufuka akajenga hekalu lake ambalo ni kanisa ambalo ni waamini ambalo ni mimi na wewe, hekalu la mungu ambalo ndilo ninyi na hekalu la Mungu ni takatifu ambalo liko ndilo ninyi. Wakorinto wa Kwanza tatu kumi na sita na kumi na saba Wakorinto wa Pili sita kumi na sita na Wakorinto wa Pili sita kumi na tisa Wakorinto wa Kwanza Tatu, kumi na sita. na Wakorinto wa 2:6:16. Hamjui ya kwamba sema, hamjui wajali, ni vizuri kukumbushwa yeye ni nani eh? Maana weza akasahau. Aleluya, haujui sema, haujui, are you forgetful? Unasahau, you are, mimi ndio hekalu. Wajua, mimi naambiaga wa Kristo, usiingie kanisani peke yake ndio ukasema Mungu yuko hapa hata ukiwa nyumbani Mungu yuko hapa, maana ulipo yupo. Haleluya, ulipo yupo. Mungu anaweza kaa pamoja na sisi yes, lakini kwa sababu yuko wapi? Ndani yetu. Kwa ukikaa chumbani mwako unasemaje? Mungu yuko hapa, kwa sababu anakaa ndani yake. Sema mimi ni hekalu ambalo Mungu anakaa ndani yake. Nimejengwa ni siku ngapi? maana yake kwenye nini? Kwenye kufa na kufufuka kwake. Haleluya, haleluya, watakatifu wako hapa, ndomaana <laughs> tunaimbaga kukombolewa na furaha kupita lugha kutamka, kulionyesha pendo la Imekuwa mtoto sisi ni watoto wa Mungu, kwa sababu tumekombolewa na yeye. Alafu ukombozi ni jambo la like kidhabihu, unatoa kitu ili upate mtu. Yesu alitoa uhai wake ili atupate sisi, haleluya. Yesu alitoa uhai wake ili atupate sisi. Yesu alitoa uhai wake ili atupate sisi akatununua kwa damu yake Haleluya. Eh, tuko mpaka hapo. Kwa hiyo ni jambo la msingi sana kulielewa. Sema nimekombolewa. Sema nimekombolewa. Sema nimekombolewa. Sema nimekombolewa kwa damu ya zamani ya Yesu Kristo, nimefanyika mtoto wake, nimeokolewa kutoka kwenye hatari inayoitwa dhambi. Simama mshukuru Mungu dakika chache hapo. Mpe Mungu shukrani tu kwa maneno ya kinywa chako shareboshakabayanenzoesobea liprekasayamanda brahazo Thank you, Lord Jesus. Rebalazo ke, ke yamanda. Mshukuru Mungu tu, usiogope. Umefanyiwa jambo bora sana, umetakaswa kwa hiyo dhabihu ya Yesu Kristo <laughs> alijitoa mwenyewe kwa ajili yako, dhabihu isiyo na mawaa Shukuru Baba, shukuru Baba, shukuru Baba. Shukuru Baba, thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Asante Bwana Yesu. Asante Bwana Yesu. Hakuna mwanadamu anaweza kujiokoa kwa jitihada zake, lakini umetuokoa. Umetuokoa kwa dhabihu yako. Mshukuru Baba, mshukuru Baba, fungua kinywa chako kumshukuru Mungu. Yesha breko basore boss. Male brek sayamanda breke brekeshile bros. Mshukuru baba, mshukuru baba, mshukuru baba, mshukuru baba. Just say thank you, kushukuru ni jambo jema, kwa sababu jambo bora ulotendewa. Haleluya, share busa kaba eli brahaze kepe adosa yama, mshukuru tu baba.