Yesu ni hekalu, tukiingia ndani yake tunaunganika kwamba Yesu ni hekalu na sisi ni hekalu. Yesu ni mbingu na sisi ni mbingu. Ndio maana ya kuungana. Si ndio eh? Tunachukua ule uhalisia wake. Yesu akisema mimi ni hekalu, sisi na sisi ni hekalu. Yesu anasema mimi ni hekalu, Baba anakaa ndani yangu. Unasemaje? Sisi ni hekalu, Mungu anakaa ndani yetu. Baba anakaa ndani yetu. Kwa sababu Yesu alitufanya tuwe na nafasi aliyokuwa nayo. Ni mwana, tukawa mwana. Ni hekalu, tukawa mahekalu. Si ndio? Sawa, matumizi ya neno. <laughs> Mimi ni njia kweli na uzima, usifikiri ni mambo matatu. Alikuwa anaeleza mfumo wa compartment za nini za hekalu, uwanda wa nje unaitwa njia, alafu kati unaitwa kweli, alafu na uzima. Kwa hiyo Yesu alikuwa anasema I am embodiment of God maana katika ufufuo, maana yake sisi tunakuwa nini? Embodiment of God, njia kweli, uzima. Bwana asifiwe. Hiyo meza tu hapo kwanza, na usifundishe wanafunzi wako, maana sijakupa notes kamili, nimekupa kwa ajili ya kukufanya uelewe kwa haraka. kwa Tomaso, alipoulizwa unakwenda wapi, akasema mimi ni njia kweli na uzima. Yesu alisemaje? mimi siendi mahali, actually mimi ndio mahali Halo, nasema libomoeni hekalu hili nitalijenga. Manake? Alikuwa anazungumza habari za mwili wake Yohana 2:18. Habari, habari, habari, habari za mwili wake habari za mwili wake habari za mwili wake habari za mwili wake. Halo, mwamini yuko katika Kristo na Kristo yuko ndani ya mwamini tumeungwa pamoja na Kristo. Somo la leo hamshangilii, mnatafakari sana. Maana kuna vitu vinabomolewa. Hamna noma, dawa ni kwamba nenda kasikilize mara nyingi, usikimbie, karudie rudie, audio ipo, sikiliza vizuri sana. Kwa mwamini ni raia wa mbinguni. Maana yake mwamini ameungwa pamoja na Mungu, ameungwa pamoja na Mungu. Basi muda gani? Milele. Hakuna kitakachotutenga na huu muunganiko. Anasema Paulo ni upendo wa Mungu ndio uliomfanya Mungu aje atulete katika muunganiko, katika ushirika. Anasema na ushirika wetu ni pamoja na Baba na pamoja na mwanaye Yesu Kristo, waraka wa kwanza Yohana 1:5. are you, are you there. tuko mpaka hapo eh? kwa tumeungwa pamoja na Kristo jambo bora kabisa kufanyika kwa hiyo kama tumeumbwa pamoja na Kristo milele, ina maana huu muunganiko hauvunjiki. Twende kwenye Wakorinto wa kwanza, Wakolosai moja ishirini na saba Twende Wakolosai moja ishirini na saba tupitishe baadhi ya sehemu alafu tumalizie hichi. Aleluya, aleluya. Okay, umefika? Wakolosai moja ishirini na saba samaje? Ambao Mungu alipenda kuwajulisha jinsi ulivyo utajiri, sema utajiri wa utukufu wa siri hii katika mataifa, nao ni nini? Kristo ndani yetu, tumanila utukufu. Kristo ndani yetu, anaita nini? Utajiri wa siri. Utajiri wa utukufu wa siri hii katika mataifa, Kristo ndani yetu. Wakorintho wa Kwanza kumi na mbili kumi na tatu Wakorintho wa kwanza 12 13 nasemaje? Kwa maana katika Roho mmoja sisi sote tulibatizwa kwa mwili mmoja, kwamba tu Wayahudi au kwamba tu Wayunani. Maana yake tunakuwa na identity moja bila kujali dini, bila kujali kabila au taifa, ikiwa tu watumwa au ikiwa tu huru, nasi sote tulinyweshwa Roho moja. Kwa hakuna mwamini mwenye roho bora kuliko mwingine. Iko sawa eh? Tunyweshwa Roho mmoja kama tunachoisha roho, roho mmoja, maana yake wote tunaweza kuitwa mwili wa Kristo wote kwa pamoja. Wote kwa pamoja, kwa sababu tuko ndani ya roho mmoja au tuko ndani ya Kristo mmoja. Waefeso 1:22 hadi 23. Waefeso 1:22 hadi 23 nasemaje? Akavitia vitu vyote chini ya miguu yake, akamweka awe kichwa juu ya vitu vyote kwa ajili ya kanisa, ambalo ndilo mwili wake. Kanisa nini? Mwili wake. Iko sawa eh? Kanisa ni mwili wake. Waefeso tano thelathini. Nenda mbele tu pale, Waefeso 5:30. Inasemaje? Kwa kuwa tu viungo vya mwili wake. Bado huoni muunganiko? <laughs> tu viungo vya mwili wake. tu viungo vya mwili wake, tu viungo vya mwili wake. Em, em, em, tuanze mstari ishirini na saba hadi thelathini na tatu, tusome kwa pamoja hapale, kujiletea kanisa tukufu lisilo na ila wala kunyanzi wala lolote kama hayo uh -huh. Bali liwe takatifu lisilo na yeye, mwenyewe na, Ye mwenye na anali, anajiletea eh? Vivyo hivyo imewapasa waume kuwapenda wake zao kama miili yao wenyewe. Ampendaye mkewe hujipenda mwenyewe, maana hakuna mtu anayechukia mwili wake popote, bali huulisha na hutunza, kama Kristo naye anavyolitendea kanisa. msaale thelathini kwa kuwa tu viungo vya mwili wake. Kwa sababu hiyo mtu atamwacha baba yake na mama yake, ataambatana na mke, na hao wawili watakuwa mwili mmoja. na hiyo na hiyo 32 nasemaje? siri hiyo ni kubwa, ila mimi nanena habari ya nani? Kristo na kanisa. kwa mwamini na Kristo ni mwili mmoja, mwamini na Kristo ni mwili mmoja, au kanisa na Kristo. Akasemaje? Lakini kila mtu ampende mke wake kama nafsi yake mwenyewe, wala mke asikose kumstahi mume. Wa basically anatumia muunganiko wa Kristo na kanisa kufundishia upendo kati ya mume na mke. Tuko sawa? Kwa siri hapo ya kuelewa ni nini? Kristo na kanisa. Kwa muunganiko kati ya Kristo na kanisa ni muunganiko usioweza kuvunjika. Mwanadamu ameungwa na Mungu milele. Actually, mahusiano hayo yanatunzwa na nguvu ya ufufuo. Nguvu ya ufufuo ndio nguvu kubwa kwaye kutokea duniani, ni nguvu zilizomfufua Yesu kutoka kwa wafu. Ndio maana Yesu asemaje, siku ile mtajua akawa mimi ni ndani ya Baba nami nitakuwa ndani yenu nanyi mtakuwa ndani yangu. Imunganipo ni baada ya ufufuo Yesu aliweka promise, mkiona nimefufuka, mtaona muunganiko. Petro alipokea roho wa Mungu, akapokea ujasiri, akapokea utendaji wa kiungu ndani yake. Man, tayari nikitokea, aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, kwa tayari ana ujasiri kwa sababu ana roho ndani yake. Haleluya! kwa ni upendo wa Mungu ndio uliotuunganisha na upendo wa mungu una nguvu najua zamani ulikuwa unasoma Wimbo Ulio Bora, mstari unaosema upendo una nguvu kama mauti. Hebu <laughs> tuangalie upendo wa Yesu. Fungua wa Warumi 8:38 39, Warumi 8:38 39. Chochote ambacho ni zao la upendo wa Mungu ni strong ni upendo wa Mungu ndio ume karibisha kwake ukafanyika raia abinguni mbinguni. Umeshajua makao ambayo Yesu alikuwa anaenda kuandaa <gifatulikana> basically ni nafasi ya wewe kuwa na mahusiano na Mungu union. Kwa sasa hivi Yesu anaandaa makao? Hapana, process ya kuandaa makao ilifanyika lini? Katika kufa na kufuka kwake, si ndio eh? Okay. Baada ya hapo, kila mwanadamu ana access ya ulipo nipo. iko sawa eh? Yeah. Kilichofanya iwezekane mwanadamu na Mungu kuunganika na kwa kitu kimoja ni nini? Ni ukombozi wa Yesu Kristo, ni kufa na kufufuka kwake. Iko sawa eh? iko sawa. Okay. Angalia kwenye hiyo Warumi Warumi 8:38 anasemaje? Sasa nane? Ah, sasa ski. Unajua ile maneno eh? Kwa maana nimekwisha kujua hakika. Unajua hakika. Hakika eh? Yeye no hakika, ni msingi sana pale. Fully persuaded. Nimekwisha kujua hakika. Unajua Mkristo anatakiwa, kuna vitu anatakiwa kujua kwa uhakika. Kwa siku nisema hivi, kati ya jambo ambao Wakristo walitakiwa kuwa na hakika nao ni wokovu, lakini hakuna sehemu Wakristo wanayumba kama uhakika wa wokovu. Lakini siku zinakuja ambapo Wakristo wengi wataelewa uhakika wa wokovu. Haleluya! Kwa sababu hatunyamazi, tunasema, tunafungua vinywa vyetu, wataona kazi ya Mungu yenye uhakika. Ni nini? Ni wokovu. Nasemaje? Kwa maana nimekwisha kujua hakika ya kwamba uh -huh. wala mauti uh -huh. wala uzima uh -huh. wala malaika uh -huh. wala wenye mamlaka uh -huh. wala yaliyopo uh -huh. wala yatakaokuwapo uh -huh. wala wenye uwezo uh -huh. wala yaliyo juu uh -huh wala yaliyo chini ehe, wala kiumbe kingine chochote ehe, hakitaweza kututenga na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Yesu Bwana wetu. Maana yake sisi kuwa raia wa mbinguni ni zao la upendo wa Mungu. Ni Mungu ameamua kuja kushiriki maponye, kushirikiana pamoja na sisi kwa kitu kimoja, ni zao la upendo wake. Upendo wake ulifanyika wapi? Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila amwaminie asipotee. Tukipotea hatujatokana na upendo wa Mungu. Niko sawa? Kwa sababu kwenye utoaji wa upendo wa Mungu kila anayeamini hapotei maana akasema, nimekwisha kujua hakika ya kwamba hakuna kitu kitakachotutenga na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Yesu Bwana wetu. Hapotei, bali tunakuwa na uzima wa milele. Haleluya! Uzima wa muda gani? Milele. Uzima milele. Tuko sawa mpaka hapo eh? Tunakuwa na uzima wa milele. Ndio maana Isaya Kwenye Isaya 49 mstari wa 18 hadi 15, anaonyesha ubora wa upendo wa Mungu. Ni wa muda gani? Mungu hapendi kulingana na majira na nyakati. Wanadamu ndio wanakuaga na we. Kwenye upendo, mtu anakuambia nilikuwa na kufeel sana tuenzi za uchumba wetu, lakini siku hizi I don't even feel you. Nilikuwa yani, nahisi kama nakupenda we, unajua upenda wewe kwamba upendo ulimpenda ulimpenda enzi za uchumba. Angalia Biblia inavyosema hapa, asemaje? Bali Sayuni alisema, kumbuka neno Sayuni, eh? kumbuka neno Sayuni, eh? kwa Sayuni, eh? Sayuni ni figareti vya kanisa eh? nakumbuka kanisa la mzaliwa wa kwanza, asemaje? Bali Sayuni alisema, Yehova ameniacha, Bwana amenisahau. Kwa hiyo hayo ni maneno ya Sayuni, lakini Mungu hajafanyia hivyo Sayuni. Kwa hiyo Sayuni, acha ujinga. Sawa, Sayuni acha kusema Bwana ameniacha. Kinachosumbua ni nini? Ni halmashauri ya kichwa chako, kina imajin ani imajin abo <laughs> Njia gani umekwenda? Nitakuonaje mimi? diiii ningekuwa na mabara, ningeruka upesi, jinga kabisa limani mabondeni, na nikasema yuko huko roho yako yaumia, unali maana sio roho yangu. Unalia wapi? Yesu ndani mm -mm -mm. yako acha ujinga wako. Njia gani umekwenda na nakutafuta, uonekani Unamtafuta Yesu aonekane watu wako deep. Yesu anaandika notes, tazama, nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. njia gani umekwenda, ili nilipo nanyi muwepo. njia gani umekwenda malaika ah, wanakaa wanaandika notes. Hii hey, sijawahi ah, kusikia namba wino <laughs> hii sijawahi kusikia. Hii ni deep hasa. No, sijawahi kumsikia mtu akisema <laughs> <laughs> ah, Yesu uko wapi? akisemaesu <laughs> <Ha>, kwa Kristo anapenda <laughs> nyimbo hizo, kacheki kacheki, viwazi wake, nyimbo za huzuni, huzuni za kuishi huko mbali na Mungu. Wakristo wanapenda wewe, toa wimbo mmoja inaenda viral. Matatizo yameniandama Bwana, uje unishike mkono, unishike mkono Bwana, matatizo yameniandama. mm-hmm. Unishike mkono. Yaani hapo kata hicho clip, ikawekwa mtandaoni, inaenda viral. Wanapenda ujinga sana. Wajua, watu wengi hawajui wanachotakiwa kusema. Sema neno la Mungu. Haleluya. Yeah. Alisemaje? Sitakuacha wala sitakupungukia kabisa. Hilo ndio neno la Mungu. Am I feel kuachwa, I can feel. I will never say my feeling. I'll say the word of God na hii sikuachwa, sitasema Yesu yuko mbali, nitasema wewe ni mwaminifu. Ulisemaje? ulipo ndipo nitakapo kuweko. Mimi ni nyumba ya Roho, mimi ni maskani ya Mungu. Mungu anakaa ndani yangu. Mungu ni mwaminifu, hawezi kuniacha, hawezi kunipungukia, yuko nasi wakati wote. Aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye Nimeungwa naye muda gani? Milele. Kwa sababu ni nini? zao la upendo wake, na pendo la Mungu ni la milele. Mungu hatumii la muhede mvida le ravanja, hatumii hisia kwamba i don't feel you. Akikupenda anakupenda milele. Akikufanya raia wa mbinguni unakuwa raia wa mbinguni milele akikuokoa anakuokoa milele. Akikutakasa anakutakasa milele. Akikuosha anakuosha milele. Akikununua haupotei mikononi mwake, kwa sababu analipa kilicho bora. Acha hofu, you are not separated. Haleluya! Anasemaje? Sayuni alisema Yehova ameniacha, Bwana amenisahau. Asemaje? mwanamke aaweza kumsahau mtoto wake anyonyaye Sayo, come on. Come on. Mimi ndo naye walea na nakusahauje? Sasa anasema nilipokosea nikahisi kama Mungu ameniacha. Umehisi? Nahisi kama Roho Mtakatifu ameondoka. Umehisi? Lakini haondoki msaada wako unaondokaje? Asemaje? nitawapa roho akae nanyi hadi muda gani? Milele. Hicho alichosema kwenye Yohana kumi na nne, kumi na tano, kumi na sita tunamtegemea yeye, hawezi kutuacha kwa sababu Yesu anasemaje? Ba, mimi ni mzabibu, baba yangu ndiye mkulima, ninyi ni matawi. Mtu asipokaa ndani yangu hawezi kuzaa, kwa hategemei. Ukajitahidi nje yake uwe na matokeo, ni ndani yake. Angalia anachosema, je, mwanamke anaweza kumsahau mtoto wake anyonyaye, hata asimrumie mwana wa tumbo lake? Akasema wanawake, wanawake, wanawake, wanawake wanaweza wakachanganyikiwa, naweza kafika sehemu mtu akawa amechanganyikiwa, lakini anasema wanawake wanaweza wakaslide, lakini sio yeye. Anasemaje? Naam, hawa waweza kusahau, lakini mimi sitakusahau. Maana yake anasema namna ambapo mama anamjali mtoto wake amnyonyeshaye, anakuambia hivi, mimi ni zaidi ya huyo mama. Huyo anaweza akateleza, kwa sababu ni mwanadamu, lakini mimi sitateleza, mimi sitateleza, mimi sitateleza, mimi nipo wakati wote. Haleluya, haleluya, ha! <coughs> Angalia Yeremia 31:3, Yeremia 31:3. Haleluya, unajua ukisoma Biblia unaanza kuenjoy ukiona ahadi za Mungu kwa pamoja na wewe. It is not heaven at last, it is heaven at the beginning. Haleluya. Tunaingia mbinguni tulipomwamini Yesu Kristo, sio, hatupambani njia ya kwenda mbinguni. Angalia kwenye hiyo Yeremia 31 mstari wa 5 Anasemaje? "Bwana alinitokea zamani, akisema, naam, nimekupenda kwa upendo wa milele." Akasemaje? Ndio maana nimekuvuta kwa fadhili zangu. Upendo wa muda gani? Milele, upendo wa milele, wokovu wa milele Ukombozi wa milele, uzima wa milele, roho milele, kila kitu milele. Mungu wa milele hazai watoto wa kitambo. So, nahisi mwaka 2020 nilikuwa mwana wa Mungu kweli, lakini sasa hivi nimehisi kama mwana wa shetani. Aya, Mungu yupi? Mm, ni Yehova baba wa Bwana wetu Yesu Kristo au Mwenyezi Mungu Subhana wa Taala au nani? <laughs> Angalia Waebrania tano tisa. Waebrania tano tisa, anasemaje? Anamzungumzia Yesu katika kufa na kufa kwake, anaitwa amekamilishwa katika mauti yake. Angalia alivyoita kwenye mstari wa tisa, tano tisa Waebrania. Haleluya, inasemaje? Naye alipokwisha kukamilishwa Akawa sababu ya wokovu wa milele kwa watu wote wanao mtii. Watu wote wanao mtii hapa nini, waamini? Akawa sababu ya wokovu wa milele ukisoma Kiingereza asemaje? He became the author of eternal salvation, salvation. Neno author maana yake nini? Ye ndio mwanzilisho wa wokovu wa milele hakuna mwingine aliyewahi kuokoa milele isipokuwa Yesu katika nini, mauti na ufufuo. Haleluya. Yohana 10:28. Na Yohana 10:28. Na Yohana 10:28. Na Yohana na nane? Are you there? Yesu anasemaje mwenyewe, huyo mchungaji wa kondoo amesema, mimi ndimi mchungaji wa kondoo, na kondoo waisikia sauti yangu, sauti ya mnyang'anyi hawaisikii, sauti ya mwizi akasemaje, mstari wa 28? Hawa na kondoo wake Nami nawapa uzima wa muda gani? Wa milele. Hapa asemaje? Wala hawatapotea muda gani? Kamwe. Unajua maana ya kamwe? Kamwe, kamwe, neno la Kigiriki pale ou me, maneno mawili ni double negation, not at any time, not by any means. Maana hakuna namna ambapo mwamini atapoteza uzima wa milele na hakuna muda ambapo atapoteza uzima wa milele. Hivi ni vitu ambavyo nina ujasiri wa kusema mbele ya mtu yeyote. Kwa nini? Nimesoma mara nyingi kwa uhakika, kwa vinyo wa kutosha, kwa vinywa vya mashahidi wawili watatu, neno huthibitika. Angalia hapa anaposema nami nawapa uzima wa milele, wala hawatapotea kamwe. Anasemaje? wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wangu. Njia moja wapo ya kumwamini Yesu ni kuamini ya kwamba ana nguvu. Akisema hakuna kitakachopita huu mlango, Yesu akisema na nyanyua mikono akasema, hakuna hakuna. Hiyo ndio maana ya kumwamini Yesu. Amesema hakuna atakaye wapokonya katika mkono wangu, kasema hakuna. Nasemaje? Hakuna atakaye nipokonya katika mkono wake. Nasema kama alivyosema Wakristo wakati wanachekesha, anasema tunasoma kama ilivyoandikwa, lakini wanaishi kama isivyoandikwa, wanaishi kinyume na ilivyoandikwa. Hakuna atakaye wapokonya katika mikono yangu. Na kwa sababu Wayahudi walikuwa namchukulia poa, alibadilisha script, akachukua nafasi yake aika nani baba shina, tunasemaje? Baba yangu aliyenipa hao ni mkuu kuliko wote. Ngoja kwanza maana yake neno mkuu pale ni greater than all, kwa lugha rahisi, he is the most powerful, si ndio? Eh, kwa kama yeye ndiye mwenye nguvu kuliko wote. Amegeukea sasa, tutumie baba. Nikitumia mimi, mnachukulia poa kwa sababu hamuoni baba ndani yangu. Ngoja tuseme, baba yangu alini pao ni mkuu, the greatest of all. Kwa hiyo Mungu ndio God, najua God goat the greatest of all time, sio Messi, sio Ronaldo. <laughs> God is a god greatest of all time. Asemaje? Baba yangu ni mkuu kuliko wote. Hapo asemaje? Wala kwa sababu ya ukuu wake ukubwa wake uwezo wake, wala hakuna mtu atakaa awezaye kuwapokonya katika mkono wa baba yangu. Na kwa sababu Yesu ni Mungu akarudi kwenye square one. Sasa nasemaje? Mimi na Baba tu mmoja. Kwa aliyemuona Yesu amemwona Baba. Iko sawa? Kwa Yesu akisema ninaweza kukokoa, ni sawa sana kusema Mungu amesema ninaweza kukokoa. Iko sawa? Sababu mimi na Baba tu mmoja. Tumeelewana mpaka hapo. Tumeelewana mpaka hapo. Na kwa sababu hiyo ametupa roho wake ili akae ndani yetu milele. Warumi 8:11, anasemaje? Lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua, angalia, aliyemfufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu, yeye aliyemfufua Kristo Yesu katika wafu ataihuisha milioni ulio katika hali ya kufa. Kwa nani? Kwa roho wake anayekaa ndani yenu. Maana yake haondoki mpaka sija ukombozi, atakuwepo kwa ajili ya kufanya kazi yake. Niko sawa? Kwa hiyo sisi ni makao ya Mungu, sio sehemu ya matembezi. Narudia tena. Sisi ni makao ya Mungu, sio sehemu ambayo Mungu anatembelea na kukutakia habari za saizi. Uko sawa? We are God's dwelling place. We are not occasional visiting center. Sisi sio God's tourist center. Sisi ni makao ya Mungu. Angalia anaposema kwenye Yohana 14:16 kumina ambao tumesoma Namwamini Bwana Baba, na Baba na mimi mimi. Angalia kumi na nne, nasemaje? Nami nitamwomba Baba naye atawapa msaidizi mwingine, ili akae nanyi mpaka mtakapokosea. Nasemaje? ili akae nanyi hata milele. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana asifiwe nenda kwenye Warumi nane, kumi na sita na kumi na tano na kumi na sita. Uone Paulo anaposema habari za kuwa na roho wa Mungu ndani yetu. Warumi nane, kumi na tano na kumi na sita. Warumi nane, kumi na tano na kumi na sita. Are you there? Nasemaje? kwa kuwa hampo kumpokea tena roho ya nini ya utumwa iletayo hofu, bali mlipokea roho ya kufanywa nani wana ambao, kwa hiyo twalia nini? Aba, yaani baba. Roho mwenyewe ushuhudia pamoja na roho zetu ya kwamba sisi tu watoto wa Mungu. Ko, anashuhudia muda gani? Milele. Kwa sababu yuko pamoja nasi muda gani? Milele. Ndio maana jana tumesoma kwenye Waefeso wa moja kumi na tatu. Roho ndio anayeshuhudia ya kwamba sisi ni salama milele. Asemaje? Nanyi pia katika huyo mmekwisha kulisikia neno la kweli, habari njema za wokovu wenu. Tena mmekwisha kumwamini yeye, mmekwisha kufanya nini? Kumwamini yeye matokeo yake na kutiwa muhuri na Roho yule wa, wa, wa ahadi aliyemtakatifu, na kutiwa nini muhuri? Jana aliwaambia kutiwa muhuri, neno la Kigiriki fragizo ambayo maana yake nini? A test of ownership, hii ni mali yangu. Tuko sawa eh? Tuko sawa eh? Anasemaje? nne thelathini wa Waefeso, tusema jana pia nne thelathini anasemaje? Wala msimhuzunishe yule Roho Mtakatifu wa Mungu, ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi. Duyuno, you know, huu mstari unatumikaga kuonyesha kwamba ukikosea Roho Mtakatifu anaondoka, lakini ndio mstari huo huo unaonyesha kwamba haondoki. Ujaelewa? Wanasemaje? msimhuzunishe Roho Mtakatifu. Anajua akihuzunika anafanya nini? piu, piu, piu, anaondoka kama nini? Huwa, anakula kona? No, amesema mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi. Anakuambia msimhuzunishe, kwa sababu yuko ndani yako wakati wote mpaka siku ya ukombozi, hadi siku ya ukombozi, maana hadi hadi mtakakombolewa mili yenu. Unakumbuka, eh? Hello. Hello. Angalia. Akawa sababu ya wokovu wa milele. Kwa hiyo muhuri ni dalili ya nini? Uhakika na usalama. Security and assurance. Uhakika na usalama. Assurance and security. Kingine wanachotakiwa kujua ni kwamba tunao kombozi wa milele, kwa sababu kuhani wetu ni kuhani wa milele, sio kama Haruni, sio kama makuhani wa Lawi. Waebrania saba tatu azungumzia tofauti ya torati na kazi ambayo Yesu amefanya. Wa Waebrania saba tatu wasemaje? Hana baba, hana mama, hana wazazi, hana mwanzo siku zake wala mwisho wa uhai wake, bali amefananishwa na mwana wa Mungu. Asemaje? huyo adumu kuhani milele kwa mwana wa Mungu, anadumu kuwa kuhani milele kwa mfano. Anani Melkizedek, ukuhani wa Yesu ni wa milele, anadumu kuwa kuhani milele. Ni sawa na kusema unamtetezi ambaye hafi. Nakumbuka jana, Paracletos, advocate, tunaye mwombezi kwa Baba. Yesu Kristo mwenye. Warumi saba twende mbele kidogo, ishirini na tatu na ishirini na nne Warumi saba ishirini na tatu na ishirini na nne nasemaje? Tena wale walifanywa makuhani wengi. Unajua kwa nini? Kwa sababu wazuiliwa na mauti wasifanye nini? Wasikae. Lakini Yesu anazuiliwa na mauti asikae? No, no, yeye ni kuhani milele Iko sawa, anasemaje eh? Bali yeye kwa kuwa akaa milele anao kuhani wake usioondoka. Kwa kuhani wetu yuko hai siku zote. Kwa kazi ya kutupatanisha ni ya milele. Upatanisho wetu unadumu milele, kwa sababu kuhani yuko milele atumuofii kwamba ataondoka. Huyo ni Yesu Kristo. Waibrania kumi kumi na mbili Waibrania kumi kumi na mbili nenda mbele pale adumu kuhani milele. Waebrania 10:12 anasemaje? Lakini huyu alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi dhabihu ngapi? Moja ya muda gani? Idumuyo hata milele, alifanya nini? Aliketi mkono wa kuume wa Mungu. Twende 7:25. Halo 725, wa Hebrewia. 725, inasemaje? Naye kwa sababu hii aweza kuwaokoa namna gani? Kabisa wao wow, wamjao Mungu kwa nani? Kwa yeye, yeye nani? Yesu Kristo anasemaje? Maana juu hai siku ngapi? Siku zote, ili afanye nini? Awaombe. Niliambia hao, sio maombi ya wokovu Niliambia ni, nikwambia entry chano kusimama kama ushahidi ya kwamba kama naishi nao pia waishi kwa sababu nilisha kufa na kufuka kwa ajili yao. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa. Waebrania kumi kumi na nne inasemaje? Maana kwa toleo mmoja amewakamilisha hata milele hao wanao takwasa kwa utoleo ngapi? Moja. Kumi na saba anasemaje? Dhambi zao na uasi wao sitaukumbuka tena kabisa. Unaona maneno hayo tena. Alafu akasema kabisa, asemaje? Basi ondoleo la hayo likiwepo, hapana tena toleo kwa ajili ya dhambi. Maana yake ikitolewa dhabihu inaweza kuondoa dhambi kabisa, hawahitaji dhabihu nyingine hakutakuja na agano lingine zaidi ya agano alilofanya Yesu kwa njia ya damu yake. Tuko sawa, tuko sawa, tuko sawa, tuko sawa. Kwa hiyo katika kazi ya Yesu Kristo kuna upora. Waibrania mbili rudia Ibrania mbili kumi wa Ibrania mbili kumi Waibrania mbili kumi, mbili kumi. inasemaje? kwa kuwa ilimpasa yeye ambaye kwa ajili yake na kwa njia yake vitu vyote vimekuwepo. Wewe ni nani Yesu? Kwa ajili yake na kwa njia yake, wewe ni nani? Tumesoma ni Yesu. Aha, akileta wana wengi wafikirie nini? Utukufu akasemaje? Kumkamilisha kiongozi mkuu wa wokovu wao kwa njia ya mateso. Angalia tano Waibrania tano nane na kumi, Waibrania tano mstari wa nane hadi kumi, inasemaje na ingawa ni mwana alijifunza kutii kwa mateso hayo yaliyompata. Tisa. Naye alipokwisha kukamilishwa akawa sababu ya wokovu wa milele kwa wote wanaomtii. Kumi, asemaje? Kisha ametajwa na Mungu na nani? Na Mungu na nani? Na Mungu kuwa nani? Kuwa kuhani mkuu kwa mfano wa Melkizedeki. Tulisema adumu kuhani milele, iko sawa? Angalia Waibrania saba kumi na tisa 7:19 rudi nenda mbele 7:19 na kuonyesha uhakika tu unaona uhakika unaona uhakika unasemaje 7:19 kwa maana ile sheria haikukamilisha neno na pamoja na hao kuliingizwa matumaini yaliyo mazuri zaidi ambao kwa hayo twamkaribia Mungu kwa matumaini yaliyo mazuri zaidi haya matumaini yaliyo mazuri zaidi yanapatikana kwenye sheria kwa njia ya Yesu Kristo, ndio maana chini yake anasemaje? kumi kumi kumi anasemaje? kumi moja hadi nne tusome kumi moja hadi nne kwa haraka, Waebrania kumi moja hadi nne anasemaje? basi Torati kwa kuwa ni kivuli cha mema yatakayokuwako, wala si sura yenyewe ya mambo hayo, kwa dhabihu ngapi zile zile wanazozitoa kila mwaka daima, haiwezi wakati wowote kuwakamilisha makaribi yao. Ah, akasemaje, kama ndivyo. Je, dhabihu zingekoma kutolewa? kwa maana waabuduo wakiisha kusafishwa mara ngapi? Moja, wasingejiona tena kuwa ni nini? Dhambi. Akasemaje, lakini katika dhabihu hizo liko kumbukumbu la dhambi kila mwaka. Nne, maana haiwezekani damu ya mafahali na mbuzi kuondoa dhambi. Kwa dhambi hazikuweza kuondolewa kwa dhabihu hizo, na makuhani hawakuwa wanaodumu. Kwa dhabihu pamoja na makuhani wote walikuwa hawana uwezo wa kutengeneza kitu kamili, lakini Yesu alikuja two in one. Hakuja na dhabihu wala hakuja na kuhani. Yeye alikuja kama dhabihu, alafu akakuja kama kuhani. Amekuja kama fidia, alafu yeye anayetoa fidia kwa Yesu. Yesu ameingia patakatifu patakatifu kama nini? kama kuhani kwa ajili ya dhambi zetu, alafu akaingia kwa dhabihu ya nafsi yake. Alo, kwa anayeruhusiwa kutumia damu kwa ajili ya upatanisho kwenye hekalo ni nani? Kuhani mkuu, sawa. Kwa wale ambao wanamwaga damu ya Yesu barabarani, tutamuuliza nani amewapa uwezo, kwa sababu damu iliyokuwa anatumia makuhani wa kawaida ilikuwa ni za wanyama Damu ya Yesu alitumia kuhani mkuu Yesu Kristo mwenyewe kuingia patakatifu kwa ajili ya dhambi zetu. Hakuwahi kumwaga barabarani, wala hakuwahi kumwaga kwa ajili ya kutolea mapepo toka kwa damu ya Yesu, wala hakuwahi kutumia kwa ajili ya maombi. Alitumia kwa ajili ya jambo lilokuwa linamsumbua wa mwanadamu, dhambi. Kwa damu ya Yesu ndio inayotumika kwa ajili ya kudili na ishu ya dhambi. Shida ni kwamba unateseka kwa sababu umekuwa ukimwaga damu ya Yesu barabarani, umemwagia dereva, dereva mwenyewe anaitwa Idi Amduli ambaye ana mapepo na majini, umemwagia damu, gari kianguka unaanza kulalamika, umemwagia damu. Sasa damu yenyewe umetoa wapi ndio shida? Damu gani itakuwa ya mbuzi? Damu ya Yesu ni uhai wake uliotolewa. Tumesema hiyo eh? Wala sio kimiminika. Uweze kumwaga barabarani. Practically it doesn't make any sense. Inachukua damu ya Yesu na mwaga kwa rubani. Namwaga kwa dereva, ninamwaga damu ya Yesu Dodoma yote siku tu igeuke iwe damu, damu kweli? Nasema namwaga damu ya Yesu kwenye shamba langu alafu naona damu kwenye damu kwenye shamba <laughs> harufu ya damu, wewe, ya mtu. Haleluya! Ni kuhani mkuu ndiye anayetumia nini damu kwa ajili ya dhambi za watu. Wala hakuna sehemu yote kwenye Biblia damu ilitumika kwa ajili ya ulinzi Najua mnavyotumia, mnatumia wapi? Iliyomwagwa kwenye miimo ya nini ya milango ile ilikuwa ni nini? Pasaka. Pasaka maana yake pass by, pass maana yake nini? Usiangalie maovu yangu, simply ni kwa ajili ya dhambi iliyopakwa miimo ya nini ya milango, wapi? Misri. Sawa, eh? Sawa, hiyo ilikuwa ni lugha ya ukombozi, yeah ya yeah. Yeah. Bwana, Bwana, Bwana asifiwe Bwana asifiwe Bwana asifiwe Bwana asifiwe Bwana asifiwe. Tuko mpaka hapo, tuko mpaka hapo, tuko mpaka hapo eh? Tuko mpaka hapo, eh? hapo. Na stika nje nyingi ziandikwa gari hii inalindwa na damu ya Yesu, gari imechakaa, gari ina pancha gari na nani alafu, inalindwa na nani? Na damu ya Yesu. Alafu jamaa ameenda kugonga kwenye stika, bado inalindwa na damu ya Yesu. Acha kutukana damu ya Yesu wewe, itumike kulinda gari yako mkweche, ambayo baada ya muda itachakaa, miaka minne ukiendesha, okay, inaanza kukoro kukoro kukoro, alafu gari hii inalindwa na damu ya Yesu. Bora jifanye wa kiroho kule, mjinga kupe mjinga, this car is protected by the blood of Jesus. Blood of Jesus protecting your car. Blood. <todgetikeno> <todgetikeno> <todgetikeno> <todgetikeno> na mtu huyo haamini kama damu ya Yesu imemkomboa, ila ameilindia gari yake damu hii. Inalindwa gari hii inalindwa na damu ya Yesu, alafu imechoka bala hata maandishi yanu, liwa, naye magari, naye maandishi na naenye maandishi afanya nini? Yamechoka, yamefifia, jua limeipiga damu ya Yesu Tunajua damu ya Yesu ingekuwa ni matumizi yake, ile gari ingebaki mpya milele, kwa sababu chochote ambacho kimefanywa na damu ya Yesu, sio kama ya wanyama, inadumu milele. Nakumbuka eh? y yeah. Ilitolewa dhabihu moja, haitolewi mara mbili. Kama damu ya Yesu ingekuwa inalinda hiyo gari, hiyo gari isingepata ajali milele. Bwana asifiwe. Ingekuwa alinunua babu na mjukuu analitumia <laughs> Bwana asifiwe. Sio kwamba nadharau magari ya watu, actually ile tabia ndo nazungumza, sawa eh? Hamna eh, mtu ambaye gari lake alitazeeka <laughs> unaelewa hiyo, hamna. Magari yote siku moja atakuwa mkwecha, labda uuze kabla haijakwecheka <laughs> why <laughs> utasikia tu kuru kuru kuru kuru kuru kuru kuru kuru kuru kuru kuru kuru kuru kuru kuru hapa nagari. Bwana asifiwe. Vitu vinavyodumu ni vitu tulivyopokea katika Kristo. Haleluya, magari yetu yote yatachakaa, eh. Tuko mpaka hapo eh? yeah. <laughs> Hasemaje kama hazingekoma asemaje? Lakini katika dhabihu hizo liko kumbukumbu la dhambi kila mwaka, maana haiwezekani damu ya mafahali na mbuzi kuondoa nini, dhambi. Nakumbuka eh? Haiwezekani. Huwa anasema Wayahudi walikuwa wakitoa dhabihu za wanyama, si ndio eh? Wanaenda mwaka mzima wanajisikia wamekamilika, hawajisikii kama ni wenye dhambi, mpaka wakati mwingine tena wanaenda kuchukua dhabihu zingine, wanafanya nini, wanaenda kutoa. Wakristo sasa, sijui wanahisi damu ya Yesu ikoje. Asubuhi wanajitakasa na damu ya Yesu. Kwenye malango ya saa anajitakasa na damu ya Yesu. Asemaje, asubuhi, saa toa anajitakasa na damu ya Yesu. Maana yake anasemaje? Nilipojitakasa asubuhi baada ya saa moja imefanya nini? Imechakaa. Kwa hiyo lazima nijitakase tena. Alafu hii inachakaa. Saa tisa, malango ya saa unajitakasa. Kabla hujalala unajitakasa. Ukilala sijui umekosa saa ngapi kwenye usingizi. Labda umeota. Alafu ukiamka asubuhi unajitakasa. Kwa damu ya nani? Ya Yesu ambayo inatakasa mara moja milele. Wewe unatakasia kila siku. Hiyo damu ya Yesu ni Yesu yupi? Jesus moloko ni Yesu yupi sasa? U, kwa sababu ukisoma kwenye Hebrania anasema dhabihu moja yenye uwezo wa kutakasa milele. Hiyo unaojimwagia kila siku asubuhi ni ipi? Haumwamini Yesu. Sio sifa, sio unyenyekevu, ni kiburi, ni matusi halo. Daktari akikwambia ukichoma hii dawa unatembea miaka kumi na kinga kwenye mwili wako alafu kila baada ya siku namba nichome tena eh, unaambia kampuni ile inatengeneza dawa feki, unaambia daktari alikudanganya, unafanya kila unachokifanya, unaonyesha it is not it is useless. Hallelujah. Damu ya Yesu imeniosha imeniosha mara moja milele, imenitakasa mara moja milele, imenipa utakaso wa milele. Haleluya. Yes. Ndivyo hiyo hiyo ndio kazi ambayo imefanyika kwa damu ya Yesu. Damu ya Yesu haumwagi barabarani. Imagine walokole 25 wanamwaga barabara moja kutoka Dodoma kwenda Iringa. Walokole 21 wako kila mmoja anamwaga. Akipana mmoja anamwaga damu ya samaga damu. Anamwaga damu ya samaga damu. Yesu, damu ya samaga Kila wajua Mungu ni mvumilivu sana. Ndio maana Bihudi Misholi alimba je mimi ningekuwa Mungu. Baadhi Unaamua tukupana kwenye ile basi unaamua kuchukua moyo semaje, unamwaga damu yangu. Unampa power slap moja. Halafu namwambia nyanyuka kidogo, nyanyuka kidogo. Unamwaga damu yangu. Akiangana, namwambia nyanyueni tena, nyanyueni tena. tena. Unamwaga damu yangu. Hapo abiria, mesikeni, damu yangu inaondoa dhambi, haimwagi ovyo ovyo. Kwanza ndoo ya kumwagia umetoa wapi? Nani amekufa ameakupa na, nafasi na ya kuhani mkuu wa aishie milele asemaje? Aliingia kwa damu yake mwenyewe, hakumpa mtu yeyote. Hakuna mwamini aliyepewa atumie damu ya Yesu. Mwamini anaiamini kazi ya Yesu aliyofanya kwa damu yake, haichukui na kuipeleka mahali popote. Unanyonyoa mikono, unasema asante Yesu, kwa sababu ulikufa uli kwa sababu ya dhambi zangu. That is our worship. Hiyo ndo ibada yetu. Ibada yetu sio kumwaga damu barabarani. Kuna mjinga mmoja atasema, lakini mbona inafanya kazi? Nilikwambia jana kwamba unaona matokeo haina maana umepatia. Nilikwambiaje? Musa aligonga mwamba mara tatu, mara mbili na, ali, na aliambiwa auambie ausemeshe mwamba, akaona matokeo. Kwamba ulisema toka pepo kwa damu ya Yesu, unafikiri ulikuwa sahihi? Kwa sababu wakati mwingine watu wanapenda matukio wanafanya, yaani nilipotumia damu ya Yesu nikapata mchumba. Haya. Kunywa damu ya Yesu. Maana wengine wanakunywa kabisa damu ya Yesu. Na wakati wanakomkia na kunywesha damu ya Yesu, na kunywesha mapepo. Damu ya Yesu na mnyesha pepo. <laughs> Wengine wamegeuza fruto inakuwa fruto inakuwa damu ya Yesu. Sasa nageuza fruto hii inakuwa damu ya Yesu. Mbona igeukaki sasa? Utamu ni kama fruto tu. Mtoto mmoja, unajua haya mambo yanachekesha, lakini yanaumiza. Mtoto mmoja alikuwa kwenye kambi moja, bwana alikuja kwenye kambi na fruto. Kumbe mama yake alienda kwenye maombi, akapewa, akaambiwa hii ni damu ya Yesu, ukitumia, ukiwa na maumivu, tumia hii damu ya Yesu, kunywa. Nimetoka mlimani Duluti, nimeombea hii damu ya Yesu kwa mtoto. Akapewa, akisikia kohoa na kunywa nini? Damu ya Yesu. Basi zikaisha, aamini kwenye kiwekwa mikono, hasa mama, mpigeni mama wangu simu, Damu ya Yesu imeisha jamani, nitakufa. damu ya... Imagine mtoto anakuwa akiwa mpagani kabisa, mwenye jina la Kristo, ataitwa Yohana, Musa, Matayo, lakini ni nani? Ni mpagani. Imagine haamini kuwekewa mikono, anasema naombeni damu ya Yesu ninyi <laughs> inasikitisha eh? yeah, inasikitisha kabisa, just imagine <laughs> mtoto wako anakuwa akijua damu ya Yesu ni fruto Haya, Arusha ndio kuna fruits, sijui kuna Dar es Salaam fruit. Juice fulani iko nyekundu nyekundu kama zambarao hivi. Unajua eh? Eh. Eh. Najua wengine kuna Wakristo wengine wakinywaga meza ya Bwana hawatumii kileo wanatumia fruit ili anasema, huyu ni mwili na hii ni damu, mm. Anakunywa. Sawa bwana. Endelea kunywa. Nitakuja kutapisha siku moja. Hallelujah. Hallelujah. Angalia, haiwezekani damu ya mafahali kuondoa dhambi. Kwa damu inaondoa dhambi ni nini? Ya Yesu Kristo. Tuko sawa eh? Lakini Yesu Kristo hakuingia kwenye hekalu iliyotengenezwa kwa mikono ya wanadamu akasema, aliingia mbinguni hasa. Okay, ngoja niwaonyeshe kitu. Niliwaambia mbingu ni wapi? <laughs> Ngoja niwaonyeshe. Aliingia mbinguni hasa, okay. Okay. Unajua Yesu akupeleka, aku, akuenda hekaluni eh? Mnajua hiyo mnajua hilo kwamba damu yake alipeleka wapi? Tutumie tu lugha ya damu alafu tuitafsiri huko, damu yake alipeleka wapi? Naomba twende Waebrania tisa. Nafikiri naenda kumalizia hapa afu tapata praise kidogo hapa afu utaingia kwenye prayer. Mm. Hmm, tunaweza kwanza tisa moja tu flow tu, alafu nitakuwa na kuonyesha key points za vitu vya consider hapa. Waebrania tisa mstari wa kwanza twende taratibwe mpaka mistari ya e ishirini na huko moja mbili twende Mnajua agano la kwanza eh? Ni Torati eh? Yeah. Agano la kwanza ni Torati. Hello? Oh. Yeah. Hivi najua agano la kwanza au agano la kale sio vitabu eh? Basically ni kile ambacho Musa amekitoa jangwani. Kwa agano la kale lilianzia wapi? Jangwani. Walioandika vitabu vile wakaandika pale karatasi, wakaongeza agano la kale na agano jipya. In fact, walifanya makosa kwa nini? Sa, matumizi ya neno agano la kale kwenye maandiko inamaanisha hii. Moja, Torati, pili katika Kristo. Agano jipya. Agano la kale ni nini? Torati. Kwa Musa, alileta agano la kale. Biblia inasemaje miaka 400 tangu Ibrahimu, yani miaka 430. Siko sawa eh? Kwa Ibrahimu mwenyewe hakuishi kwenye agano la kale. Kwa sababu walio kwenye agano la kale walio katika nini? Torati. Kwa Torati ndio inaitwa agano la kale. Kibiblia. Choma karatasi. Ni mfumo wa maisha ya mwanadamu kujitahidi kumtafuta Mungu. Ngoja tuone hapa akasemaje, tisa moja. <tipa> Basi hata agano la kwanza lilikuwa na kawaida za ibada na patakatifu pake pa kidunia. Kwa kama Yesu anataka kuokoa, haingii patakatifu pa kidunia, sawa eh? Kwa sababu hiyo haipatani na mapenzi ya Mungu, kulikuwa na changamoto. Niliwaambia sio perfect will of God, ni permissible, iko sawa eh? okay. Ilitokea kwa sababu ya makosa Unajua hiyo eh? Biblia yasemaje? Maana hema ilitengenezwa ile ya kwanza, mlimokuwa na nini, kinara cha taa na meza na mikate ya onyesho, ndipo palipoitwa wapi, patakatifu. Akasemaje? na nyuma ya pazia la pili, ile hema itoayo nini, patakatifu pa patakatifu, nne, yenye chetezo cha dhahabu na sanduku la agano lililokuwa lililofunikwa kwa dhahabu pande zote, mlimokuwa na kopo la dhahabu lenye ile nini, maana na ile fimbo ya Haruni iliyochipuka na vile vibao vya agano, afu tunasemaje? Na juu yake makerubi ya utukufu yakitia kivuli kiti cha rehema. Anasema basi hatuna nafasi sana ya kueleza habari za vitu hivyo kimoja kimoja. Anasema hivyo vina maana yake, tuviache kwa sababu anataka kumwahi kumuelezea Kristo. Angalia mstari wa sita anasemaje? Basi vitu hivi vikiisha kutengenezwa hivyo, makuhani huingia katika hema hiyo ya kwanza daima wakifanya nini? Wakiatimiza mambo ya ibada. Una picha ya kale kwenye kichwa chako? Saba yasemaje? Lakini katika hii, lakini katika hema hiyo ya pili kuhani mkuu huingia pekee mara ngapi? Mara moja kila mwaka, wala si pasipo damu atoayo kwa ajili ya nafsi yake na kwa dhambi za kuto kujua za watu hao Wayahudi, eh? Nane Roho Mtakatifu akionyesha neno hili ya, ya kwamba njia ya kupaingia patakatifu ilikuwa haijadhihirishwa bado hapo hema ya kwanza ilipokuwa kwa ingali ikisimama. Kwa lugha rais anasema kama kuani mwenyewe ndiye alikuwa anaingia basi njia ya kuingia patakatifu ilikuwa haijaonekana bado. Iliwambia jana kama ni kuhani mkuu pekea na muapproach Mungu, maana yake mpango wa Mungu haujatimia na nakumbuka eh, kwa sababu watu wote wanatakiwa kumkaribia baba, sindio, eh? lakini like, kama ni kuhani mwenyewe basi bado mpango wa Mungu haujatimia. Anasemaje? ambayo ndio mfano, anaita mfano, ndio mfano wakati uliopo sasa. Wakati huo sadaka na dhabihu zinatolewa zisizoweza kwa jinsi ya dhambi kumkamilisha mtu wa abudue, iko sawa eh? mwambie mwenzako, haziwezi kumkamilisha abudue, haziwezi kumkamilisha abudue. Mstari wa kumi nasemaje? kwa kuwa ni sheria za jinsi ya mwili tu, ni mambo ya nje nje. Tusome wote: vyakula na vinywaji na kutawadha kwingine kwingine, zilizoamriwa hata wakati wa matengenezo mapya. Wakati wa matengenezo mapya ni wakati wa gano jipya, ambayo ni katika Kristo. Anasemaje? Lakini Kristo akiisha kuja aliye nani kuhani mkuu wa mambo mema yatakayo kuwapo, kwa hema iliyo kubwa na kamilifu zaidi isiyofanyika kwa mikono, maana yake isiyo ya ulimwengu huu. Kwa hiyo, Yesu hakuingia hekaluni na dhambi zetu, kwa ajili ya dhambi zetu, hakuingia kwenye hekalu ya Yerusalemu, maana ile imetengenezwa kwa mikono. Iko sawa? Iko sawa? Aliingia hekalu gani? lazima afanye ibada kwa ajili ya dhambi zetu, si ndio? Kama kazi ya kuhani mkuu, aliingia hekalu gani? kwa Yesu akuingia hekaluni Yerusalemu. In fact hekalu la Yerusalemu lilifanyika manuva wakati Yesu kwa msalabani, pazia la hekalu lipasuka pale, mahali ambapo siku zote pamefichwa wakisema Mungu yuko kule ndani, anaongea na Haruni ikapasuka mje ikawa wazi, wakasema empty, nothing, nada, meti ika amna hata. Kwa sababu watu hawataki kuelewa, wakashona haraka sana kuendelea kumficha nani? Mungu ambaye hayupo, kwa sababu pakipasuka ibada hekaluni imefanya nini? Imeisha. Tutainamaje na kuinuka? Roho sema yuko kule, pazia la hekalu likapazuka. Akasema hapana, walioenda kushona hawakupigwa shoti. Unashona <laughs> tena, good news lilikuja kubomolewa. Unajua, mambo yote ambayo yalikuwa na signify kazi ya Yesu Kristo yanatakiwa kubomolewa, kwa sababu ni fundisho, sio jambo lenyewe. Mnakumbuka nyoka wa shaba? Nyoka wa shaba ilikuwa ni fundisho eh? Kama vile Musa alivyomuinua nyoka jangwani, vivyo hivyo mwanadamu anabudi kuinuliwa juu ya nchi. Iko sawa eh? Iko sawa eh? Iko sawa eh? Lakini Wayahudi walipoona ile nyoka baadaye, wakalichukua wakaanza kuliabudu. Shida ni kwamba chochote ambacho kinatokea supernatural watu watataka kuendelea kukiabudu. Yaani sasa hivi nikitumia hiki kitabu kukupiga hapa, pokea uponyaji. Watu watataka kuanza kukiabudu hiki kitabu kama ukipona. Binadamu ndio walivyo. Wanataka cha kushikika. Nilienda nikamwombea mama moja wa Masaini baada ya kupona, akasema haoniachi hata kitu cha kushika. Ndio maana waganga wa kienyeji watakuwekea hata kucha, watazikatakata, wataweka kule, wataweka na na na na na na, sufuria ile ya kwana nini? Sutu. Wataweka na masizi watakuwekea ndani, alafu watakufungia hapa, utasikia ina hema, kumbe wewe ndio umekimbia unapumua. Na unaamini duka lako linatuzwa kwa sababu kuna kitu kina hema hapa, cheusi umewekea kwenye kitambaa cheusi na alama nyekundu imeshonewa pale. Siku moja nilienda Tanga, nikakuta wameacha wame, wame yai njiani, pamoja na nazi kwenye njia panda. Nikaenda nikapiga teke pa pa pa Nikachukua ile waini nikarusha, pa, nikapasuka. Nikasema aya, kumbe ilikuwa alijaoza. Ningeenda kulichemsha ningekula, halafu aliye vizuri, aliyeweka. Watu wakawa wananifuata kuona kama mikono itaoza, ita, ndio hii hapa. Haleluya! <laughs> Kwa hiyo watu wanapenda vilivyoshikika. Kila kitu ambacho mwanadamu ataweka tumaini lake baada ya Mungu kukitumia lazima kipotezwe. Fikiria Wayahudi walipokuwa wanatafuta mfupa taya la punda alilopigia nani, Samsoni watu elfu tatu, asema yeah, lazima iwe supanao hiyo. Taya iko wapi leo Bongo? Ingekuepo tungejengea mnara kwenye makanisa, tungeweka pale juu ya kanisa pale manika, napokea supanacho. Bwana asifiwe Bwana asifiwe. Lakini hekalu pia alifanya nini? Liliharibiwa, sanduku la agano likapotezwa. Ni muhimu sasa, sasa hivi kuna watu wameibuka, wanasema yani Mungu anaenda kurudisha hekalu na sanduku la agano litapatikana. Eh, Mungu yupi? Mungu yupi? Mahekalu tayari yapo, yamejengwa, yako hapa Dodoma, yako Tanzania, yako Kenya mahekalu yaliyo ya mbinguni hasa, ambao ni watu gani? Waamini wanaosubiri wanaofikiri Mungu atakuja kuingia tena kwenye hekalu, washachelewa mpaka hapo. Anasemaje? ilikuwa ya duniani, ilikuwa ya mbinguni, alafu anasemaje? sio ya ulimwengu. kumi na mbili, anasemaje? wala si kwa damu ya mbuzi na ndama, bali kwa damu yake mwenyewe. Mwaona eh? Aliingia mara ngapi? Mara moja tu, pat katika nini? Patakatifu. Akiisha kupata nini? Ukombozi wa milele. Aliingia mara moja na damu yake, iko sawa? Ahafu asemaje Kumi na ngapi? Kumi na tatu. Asema, kwa maana ikiwa damu ya, mafa, ya mbuzi na mafahali na majivu na ya ndama na ng'ombe walionyunyuziwa wenye uchafu utakasa hata kusafisha mwili. Basically anazungumza ilikuwa ni ya nje, sio ndani ya roho, si sindio eh? Basi si zaidi sana damu yake Kristo ambaye kwamba kwa roho wa milele alijitoa kwa nafsi kwa yake kwa Mungu kuwa sadaka isiyo na mawaa itasafisha wapi? dhamiri zenu na matendo mafu mpate kumwabudu Mungu aliye hai. Naomba niulize, itasafisha dhamiri zenu? Naomba niulize, dhamiri zinakaa kwenye miti? Dhamiri zinakaa wapi? Kwa damu ya Yesu ilisafisha eneo gani? Tumesema ni kwa ajili ya dhambi, dhambi zilikuwa zinakaa wapi? ndani ya watu O, Yesu aliingia wa wapi? Na kupasafisha ndani ya mtu, sawa sawa. Ndicho kinachotokea hata leo unapoamini, ndio effect ya hiyo damu ya Yesu, au ile uhai wako una, wake unakuja wapi? Ndani yako inakusafisha dhamiri zako na matendo mabaya. Iko sawa? Iko sawa? Kwa hiyo lile hekalu la Suleiman ilikuwa ni la kidunia Ngoja nikuonyeshe hekalu ambalo sio la kidunia. Hili hapa, ile hapa, ile hapa. Sisi ndio hekalu lisilo la kidunia, ambalo Yesu aliingia kwa damu yake apate kupasafisha. Ngoja niulize, kwa hiyo patakatifu patakatifu pako wapi sasa hivi, eh? patakatifu pa utakatifu ni mahali ambapo mnani anakaa mungu swali la msingi usije ukajisahulisha mungu anakaa wapi ndani yangu patakatifu pa patakatifu ambapo yesu aliingia okay. unaposoma wakolosai moja ishirini na saba wasemaje siri hii utajiri wa siri hii katika mataifa kristo ndani yetu tumaini la utukufu mungu kwenye hekalu ndio alikuwa analeta utukufu hekaluni si ndio eh shi ndioe eh? Kwa utukufu wa Mungu huko wapi? Ndani ya watu. Kwa nini utukufu wepo? Kwa sababu dhabihu zimeshatolewa, siko sawa eh? Angalia, dhamiri zinakaa ndani ya miti no. Ndani ya mahekali no, ndani ya watu. Sasa wanasema sasa, mbona Yesu nikiubiri leo anaokoka ana, ana, ana, ana, ana, ana leo ina maana Yesu anaingia leo katika patakatifu, mauti yake imeprovide imefanya ime yote yanayohitajika, ili kila anayeamini leo Yesu aingie ndani yake, alafu afanye nini? Apasafishe hilo hekalu, linakuwa nini, takatifu, na Mungu anakuja anakaa ndani yake, anakuwa makao ya Mungu. Hamjui ya kwamba ninyi ni hekalu la Mungu? Asemaje, na hekalu la Mungu ni takatifu, ambalo ndilo ninyi Wakorinto wa kwanza sita, Wakorinto wa kwanza tatu mstari wa 16 na 17. Hekalu la Mungu ni takatifu, ambalo niko ninyi. Nani amelitakasa? Yesu Kristo anaingia ndani yake na kusafisha. Haleluya! Ndio maana tunaitwa nini? Watakatifu, waliooshwa maana yake. Haleluya! Inasemaje hapo mstari wa ngapi? Anasemaje basi zaidi, asema k, okay. mtaka kuna, nasemaje? Na kwa sababu hii ni mjumbe wa agano jipya, ili mauti ikiisha kufanya kufanyika kwa kukomboa makosa yaliyokuwa chini ya agano la kwanza, hao walioitwa waipokee ahadi ya urithi wa nini, urithi wa nini, urithi wa nini, urithi wa nini, urithi wa nini, kwa katika Kristo unapokea urithi wa nini? Unasemaje? maana agano la urithi lilipo, lazima iwepo mauti ya aliyeifanya. kwa maana agano la urithi lina nguvu akitukia kufa kwa mtu, kwa kuwa halina nguvu kabisa ikiwa yeye yu hai, yeye aliyefanya nini, alifanya. anaonyesha sababu ya Yesu kufa iko sawa eh? kwa hiyo hata lile la kwanza alikuanza pasipo damu. anasemaje? Maana kila amri iliyokuwa kunenwa na Musa ilipokwisha kunena wa Musa, kwa maana hao wote kama ilivyoamuru sheria ali, alitwaa damu ya ndama na ya mbuzi pamoja na maji na sufu nyekundu na isopo, akanyunyiza kitabu chenyewe na watu wote, akisema hii ni damu ya agano iliyoamuriwa na Mungu. Akasemaje? na katika Torati vitu vyote husafishwa kwa damu, na pasipo damu, pasipo kumwaga damu hakuna ondoleo. Iko sawa eh? ngapi? Tatu. Basi ilikuwa sharti nakala za mambo eh? mambo ya nini, yaliyo mbinguni zisafishwe kwa hizo. Ni nakala. Kwa mambo yaliyokuwa nafanyika kadui, ni nini? ni copies. ni patents, sio mambo yenyewe, ni nakala isafishwe kwa damu za wanyama, iko sawa. Anasemaje? lakini mambo ya mbinguni yenyewe yasafishwe kwa dhabihu zilizo bora kuliko hizi. Mambo ya mbinguni hapa ni nini, waamini? Unajuaje? Anasemaje? kwa sababu Kristo hakuingia patakatifu palipofanyika kwa, kwa mikono. Umeona eh? Halo, bali aliingia mbinguni hasa aonekane usoni kwa Mungu mwona mbinguni hasa, aonekane usoni kwa Mungu. Anasema wala si kwamba ajitoe mara moja, kama vile kuhani mkuu aingiavyo patakatifu kila mwaka kwa damu isiyo yake. Anasemaje? Kama ni hivyo, ingalipasa kuteswa mara nyingi tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Lakini sasa mara moja tu katika utumivu wa nyakati amefunuliwa, azitangue dhambi kwa dhabihu ya nini nafsi yake akasemaje? Na kama vile watu wawekewavyo kufa mara moja, baada ya kufa hukumu, kadhalika Kristo naye akiisha kutolewa sadaka mara moja azichukue dhambi za watu wengi. Angalia, alipoingia kuzichukua dhambi za watu wengi, ni mbinguni hasa? Ni wapi? Ndani ya mwamini. Kwa sababu ndani ya mwamini ndo Mungu alitaka pawe makao yake. Ya nikwambie, mpango wa Mungu tangu mwanzo ni kuishi ndani ya mwanadamu. Huo ndo mpango, ndo maana ya uzima wa milele. Uzima wa milele maana yake, Mungu hajamuumba mtu na uzima wa milele, amemuumba akamwambia, naomba tushirikiane, nataka tushirikiane, nipe nafasi niingie ndani yako. Niliwaambia uzima wa milele ni kwa na nini uzima wa Mungu au kwa na roho wa Mungu ndani yako, tuko sawa, tuko sawa. Anasemaje? asichukue dhambi za dha watu wengi. Akatasemaje? atatokea mara ya pili pasipo dhambi kwa hao wa mtazamio Wokovu. Kwa Yesu alifufuka akiwa hana dhambi. Na tunajua mwamini pia ameshakufa. Iko sawa? Kwa habari ya dhambi mwamini ameshakufa. Na amefufuka pasipo dhambi. Mwamini akisema sina dhambi, sio kiburi. Anasema alivyo Kristo aliyefufuka ndivyo nilivyo. Maana Kristo amefufuka pasipo dhambi. Kumbuka, Warumi sita tuliposoma jana Akasema kwa namna hiyo hiyo ambayo tumeungana naye katika mauti yake, namna hiyo hiyo tutaungana naye katika nini? Ufufuo wake. Alifukufa kama mwenye dhambi, alifufuka kama asiye na dhambi. Iko sawa? Kwa muamini naye alikufa, alikufa ndani ya Kristo kama mwenye dhambi. Utambulisho wa mwamini ni wapi? Katika Kristo. Kwa mwamini alikufa ndani ya Kristo kama mwenye dhambi. Alafu akafuka katika Kristo ama asiye na dhambi. Kwa alivyo Kristo sasa hivi ndivyo mwamini alivyo. Kwa mwamini hajitahidi kupambana na dhambi ili aende mbinguni. No, no, no. Muamini ameshinda dhambi ndani ya Kristo kwa sababu Yesu aliposema nimemaliza, mwamini ndio amemaliza. Kwa sababu tumeunganishwa naye katika mauti yake na tumeungana naye katika ufufuo wake. Kila alichopitia Yesu Kristo mwamini amepitia. Kwa habari ya dhambi zangu nimeshateswa, nimeshakufa na nimeshafufuka. Unajua nyaraka hazifundishi kwamba Yesu alikuwa anakufa mwenyewe, sababu nyaraka sio ushahidi wa macho. Nyaraka ni ufunuo, si ndio, eh? Nyaraka ni ufunuo. Ushahidi wa macho ni nini? Mathayo, Marko, Luka, Yohana na Matendo ya Mitume. Si ndio eh? Ukisoma ushahidi wa mwanzo anasemaje? Yesu akaelekea msalabani, Yesu akateswa, Yesu akafa, akafufuka. Kwenye nyaraka tunasemaje? Tulikufa pamoja naye, tukazikwa pamoja naye, tukafufuka pamoja naye. Kwa sababu wakati anakufa aliniwaza mimi na wewe. Tuko sawa mpaka hapo? Tuko sawa mpaka hapo? Kwa tunajua ya kwamba tunao ukombozi wa milele kwa sababu Yesu Kristo anaishi na kutawala pamoja na sisi. Tuko sawa? Tuko sawa? Haleluya, haleluya! Kwa ninavyo vyote ambavyo Kristo anavyo katika uzima huu, ninavyo. Alivyo ndivyo nilivyo katika ulimwengu huu, haleluya. Alivyo ndivyo nilivyo katika ulimwengu huu, ninayo nafasi yake katika ulimwengu wa roho. Mimi ni mtakatifu kama Kristo alivyo mtakatifu mimi ni mwenye haki kama Kristo alivyo mwenye haki. Mimi nimeoshwa kama Kristo alivyooshwa. Mimi nimeshinda dhambi kama Kristo alivyoshinda dhambi. Nimefanyika mwana kama Kristo alivyofanyika mwana. Mimi ki ki ni kiumbe kipya kama Kristo alivyo kiumbe kipya. Mimi ni mwana wa Mungu kama Kristo alivyo mwana wa Mungu. Alivyo ndivyo nilivyo katika ulimwengu huu. Ninao asili yake, ninayo mamlaka yake, ninao utendaji wake. Ninaweza kufanya kama yeye, ninaweza kufanya kama yeye, ninaweza kuenenda kama yeye, nina roho ya Mungu kama yeye, mimi nimefananishwa na yeye. In fact ananiita ndugu yangu, ananiita ndugu, maana yeye ni mzaliwa wa kwanza wa ndugu wengi, na mimi naye asili aliyokuwa nayo, kwa alivyo ndivyo tulivyo. Asili ya Mungu iko ndani yangu. Kama alivyoungana na Baba, ndivyo nilivyoungana na Baba. Nimekuwa makao ya Mungu milele, in the name of Jesus, in the name of Jesus hem tu kuse baba akatikadaka chache oor Yeah. Ninayo asili ya Mungu ndani yangu. Aya, aya, aya, aya. Hey. Ninayo asili ya Mungu ndani yangu. Erekebwayagedosha. Ninayo asili ya Baba ndani yangu. Alivyo ndivyo nilivyo katika ulimwengu huu. Ninayo mamlaka yake. Ninaweza kufanya kama yeye. Hey. Alivyo ndivyo nilivyo.