Naendelea na the School of Healing, shule ya uponyaji, ambapo wiki iliyopita tulianza kidogo kucheki mambo kadhaa juu ya basics za uponyaji na tukaona ya kwamba muamini ana kitu cha ziada. Muamini ana kitu cha ziada sema muamini anacho kitu cha ziada. Muamini ana kitu ambacho hakipatikani ulimwenguni. Wi na wiki iliyopita nitaka tufungue macho yetu Tazama ya kwamba si sio, <laughs> an empty box. Kwa sababu sehemu mojawapo ya ufahamu unaotakiwa kuwa nao baada ya kuokoka ni kujua ya kwamba kuna badiliko liotokea ndani yako. Narudia tena, sehemu mojawapo ya ufahamu ambao unatakiwa kuwa nao baada ya kuokoka ni kujua ya kwamba ndani yako kuna kitu kilichofanyika something happened. Haleluya! Kuna kitu kilichotokea ndani yako, ambacho ukienda kwenye kioo hauwezi kuona hicho kitu. Nasemaje? Ukienda kwenye kioo, sura yako haiwezi kutafsiri. Ndio maana kiumbe kipya hakitambuliwi na mwonekano wa nje, kwenatakiwa tuvuke kujitazama tunavyoonekana kwa nje kwa sababu tulivyo ndani sivyo tulivyo nje. Kwa namna tulivyo nje tuna, tunafana tulivyo nje tunafanana na kila mtu, si ndio eh? In fact, siku ulipookoka sura yako haikubadilika. Kama ulikuwa na pengo, pengo liliendelea kubaki pale. Kama ulikuwa na mwanya, <laughs> mwanya uliendelea kuwepo. Haleluya. Kwa sababu kiumbe kipya ni badiliko la ndani ya roho ya mtu. Ndani yake ameshapokea capacity, ameshapokea uwezo na nguvu za Mungu ndani yake. Hii natakia ikukae kufahamu ya kwamba inavyoonekana si, nje sivyo livyo ndani. Ndani ni kiumbe kingine cha tofauti kabisa, kiumbe chenye asili, ngoja nitumie hii lugha, chenye asili ya mbinguni, ambacho kinaweza kufanya mambo ya Mungu duniani. Unajua, tukisoma kwenye kitabu cha Mwanzo moja ishirini na sita pala anasema na tumfanye mtu kwa sura na mfano wetu, wakatawale. Unatakiwa ujue ya kwamba nguvu ya kutawala ni matokeo ya kufanywa namna gani? Sura na mfano wa Mungu. Kwa kila ambacho kinaweza kufanya kazi ulimwenguni badala ya Mungu, kinatakiwa kiweje? Kiwe na sura na mfano wa Mungu. Niliwaambia sura ya na mfano wa Mungu pale ni kiumbe kipya, kwa sababu Mungu sura yake sio sura zetu za nje. Haleluya! Kwa alipokuwa anasema tumfanye mtu kwa sura na mfano wetu, alikuwa azungumzi kumuumba mtu kwa udongo kama ambavyo tunasomaka pale Mwanzo, alikuwa azungumzi kutengeneza shingo, kutengeneza lipsi, kutengeneza pua. No, no kwa sababu fakti ya kikawaida kabisa, kama Mungu angekuwa na sura yako ya nje, muonekano, si ndio? Eh, alafu awe na sura ya kwangu na ya yule na ya yule, sura ya Mungu ingekuwaje hiyo? Isingekuwa sura tena, ingekuwa ingekuwa <laughs> inaitwaje sasa Yaani Mungu awe na sura yangu, alafu awe na sura yako, awe na sura ya yule, inaitwa sura iliyochanganyikiwa, haiwezi. Na kwa sura kwa well, hiyo it's not physical appearance, siyo mwonekano wa nje. Kwa nini? Kwa sababu Biblia ni kitabu kinachozungumza mambo ya rohoni. Hiyo ni essence ya kwanza ya kujua mambo ya rohoni. Kila kitu ambacho Mungu anakifanya anaanzia ndani ya roho wa mtu. Kwa alikuwa anazungumzia internal arrangement, kiumbe kipya. Kiumbe kipya sio kiumbe kilichoumbwa katika mwili, ni umbaji katika roho, sema umbaji katika roho. Kwa hiyo mtu yeyote, nilisikia mtu mmoja akisema juzi, nikacheka kidogo, akasema binadamu wote tumeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Nikasema asagafirulahi juzi nilikuwa nikisema ile neno mpaka juzi nikaamua kutafuta maana yake. <laughs> Kumbe maana yake, Mwenyezi Mungu tusamee. <laughs> Kwa hiyo sura na mfano wa Mungu sio binadamu wote. Ni kama tunavyosemaga hivi watu wote duniani ni watoto wa Mungu? No, duniani kuna watoto wa Mungu na watoto wa Ibilisi. Akasema mwingine alisemaje, watoto wa Mungu ni watu wote ila wana wa Mungu ni sisi tuliomwamini Yesu Kristo. Sasa kinachokusumbua wewe ni lugha, kwamba nataka kusema nataka kusema jogoo uh, ni kuku alafu kasema lakini jimbi Sio kuku. Amjaelewa jimbi ni nini? Jogoo na jogoo ni nini? Jimbi. <laughs> Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Kwa hiyo haya, e, maneno yanatumika interchangeably. Kwa mfano, Yohana anaandika nini kwenye waraka wa kwanza Yohana sura ya tatu? Tazameni ni pendo la namna gani alilotupa nani? Baba ya kwamba tuitwe wana wa Mungu. Nasema wao wangapi hapa ni wana wa Mungu kwa muktadha huo? Alafu na ndivyo tulivyo. Okay, ngoja niulize, kama kwa nini unaitwa mwana wa Mungu? Kwa sababu umeamini kila ambacho Yesu amekifanya, si ndio? Eh, ni sawa, ni sawa, sisi ni wana wa Mungu. Ngoja ni cheke kama nyie ni watoto wa Mungu wana Ngoja ojatuche kama watoto mtaitika tena. Kwenye Yohana Yohana, ndiye aliyeandika waraka wa kwanza Yohana, au nyewe mnaonaje, ndiye aliandika na ufunuo wa Yohana. Sasa inabidi nauliza, nawauliza ukirudi kwenye Yohana huyo huyo Yohana, Yohana moja kuanzia kumi na mbili Kwenye Yohana moja kumi na mbili, Yohana iko mbele ya mwanzo, nyuma ya Ufunuo, moja kumi na mbili umefika, inasemaje? kumi na moja anaye alikuja kwake walio wake akumpokea. kumi na mbili bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu. Watu gani waliompokea? Sema watoto wa Mungu. Ngoja nione kama unakaa pale. Aha, watoto wa Mungu wanapatikanaje? Tumesema wana wa Mungu ni waamini, si ndio? si ndio? Okay, watoto wa Mungu wanapatikanaje? Tuangalie mstari unaofuata wasemaje, huyo kumi na mbili asemaje? Watoto wa Mungu ndio wale waliozaliwa na wanawake mekataa ndio wale waliaminio jina lake. Okay, naomba niulize, nyie ni wana wa Mungu? Okay. nyie ni watoto wa Mungu mbona, alafu tungeishia hapo tungefikia labda Yohana ameteleza, alielezea hawa watoto akatofautisha na watoto wa kuzaliwa kawaida naturali, si ndio? Eh, uzazi wa asili. Angalia anavyosema, anasemaje mbele yake hapa, kumi na tatu, waliozaliwa si kwa damu eh, wala si kwa mapenzi ya mwili wala si kwa mapenzi ya mtu bali kwa Mungu. Kwa hiyo hawa haiwezekani kawa kila mtoto anayezaliwa ni mtoto wa Mungu, kwa sababu ameshasema amesha, waliozaliwa si kwa damu. Maana yake neno kutumia si kwa damu, basi anazungumzia siyo natural, sio ya asili Haleluya. Haleluya. Tuko mpaka hapo eh? kwa hiyo kwenye mwanzo pale hakuwa anazungumza binadamu wote, ilikuwa ni ahadi ya ukombozi katika Kristo, ambapo ndi na Ki Ki ndio anapatikana nani? Kiumbe kipya kiumbe kipya au mwamini ndio ana nini, sura na mfano wa Mungu. Basically ni sawa na kusema ana roho wa Mungu ndani yake au amebeba kitu cha kimungu. Kwa hiyo sio kila mwanadamu tunakubaliana kwamba sio kila mwanadamu mwenye roho wa Mungu. Moja. Okay, tunakubaliana sio kila mwanadamu anaweza kumtumikia Mungu, si ndio? Kwa maana hana capacity. Okay, tunakubaliana ya kwamba kama sio kila mwanadamu ana roho wa Mungu basi sio kila mwanadamu mwenye sura na mfano wa Mungu. Iko sawa? Kwa mwanadamu mwenye sura na mfano wa Mungu ni nani? Mwana wa Mungu au mtoto wa Mungu au waliozaliwa kwa roho au waliozaliwa na Mungu au kwa Mungu. Mungu anazaaje? Inabidi uelewe Mungu anazaaje. Mungu anazaa kwa roho. Mungu anazaaje kwa roho? Lazima uelewe mungu anazaa kwa roho kwa kufanya nini kwa kukupa roho wake haleluya alafu unafanyika mwana wa mungu pale ambapo roho yako haina mauti tena au imetolewa mautini wakorindo wa kwanza sita kumi na saba aliyeungwa na bwana ni roho moja naye Tuko sawa eh? Kwa kinachounganishwa ni nini? Roho ya mwanadamu na roho ya Mungu, baada ya mtu kuamini Mungu, na mwanadamu anakuwa nini? Kitu kimoja, inseparable union, mpaka umeelewa eh? Kwa hiyo ndani ya roho yako, roho yako haiko empty sababu roho ya mwanadamu haikuumbwa iwe peke yake. Roho ya mwanadamu iliumbwa isaidiwe na roho wa Mungu. Ndio maana roho wa Mungu anaitwa msaidizi wetu. Tangu mwanzo, mpango wa Mungu ni roho ya mwanadamu isiwe peke yake, bali ifanye kazi pamoja na roho wa Mungu, ili Mungu sasa kupitia huyu mtu mwenye roho wake afanye kazi ulimwenguni kwa kushirikiana na Mungu. Kwa mtu mwenye uwezo wa kufanya kazi za Mungu ulimwenguni ni yule mwenye roho wa Mungu, kwa sababu atendaye hizo kazi ni nani? Ni Mungu anatenda ndani yake kwa roho wake. Haleluya! na ndo maana kabla Yesu hajawatuma wanafunzi wake, alihakikisha wanajifunza ku exercise roho aliyeko ndani yake ili wajue ya kwamba si kwa jitihada tunamtumikia Mungu, si kwa nguvu zetu, si kwa uwezo wetu, bali ni nini? Kwa Roho. Tuko sawa, ndio eh? essence ya great commission, agizo kuu. Pote unapoona agizo kuu, anataja evidence ya kwamba mna Roho, amwendi peke yenu. Mathayo anasemaje? Yesu akaja kwao Mathayo 28, 18, 20. Yesu akaja kwao, akasema nao akawaambieje? Nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani, basi enendeni mkawafanye mataifa kwa wanafunzi, mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi. Akasemaje? Natazama nipo pamoja nanyi hata ukanifdaha. Nikasema ile nipo pamoja nanyi hata ukanifa dahari, ni evidensi ya kwamba hawaendi peke yao. Sawa, oh, Marko alipoichukua hakuonyesha tu kwamba Yesu aendi peke yao, akaonyesha ya kwamba kwa sababu Yesu yuko pamoja nao, utaona ishara, ishara maana yake we are not alone. Shindo maana yake hatuko peke yetu, ndio maana kuna nini, evidence, ishara. Semeyon tuko mpaka hapo. Kwa Marko alivyoandika kwenye Marko 16 alisemaje? basi enendeni mkahubiri injili kwa kila kiumbe. kumi na tano, aaminiye na kubatizwa ataokoka, asiamini atahukumiwa. Iko sawa? kumi na saba nasemaje? Na ishara hizi zitafuata, zikafuatana nani? Zitafuatana na hao waaminio. Ishara ziko kwa nani? Waaminio. Kwa sababu waaminio wamekaliwa na Roho, kwao kutakuwa na ishara ya kwamba aliyeamini ana kitu cha ziada ndani yake, ambapo ukimtazama usoni hutaiona mpaka atakapoona nini? Ishara. Kwa hiyo ishara ni maelezo ya kwamba huyu mtu anayeonekana kawaida, sio boksi tupu, sio mwanadamu wa kawaida, ana roho wa Mungu ndani yake. Na ndio maana Nikodemo alienda kwa Yesu kwa sababu aliona nini? Ishara. Ishara ikamwambiaje? Hakuna mtu awezaye kufanya mambo haya isipokuwa Mungu yuko pamoja naye. Niko sawa? Nauliza, Mungu yuko pamoja na sisi? Kwa kama Mungu pamoja na sisi, ishara ziko pamoja na sisi. Sindio? Kwa ishara ni display ya kwamba I'm not alone. Sema I'm not alone. Kwa nikiishi kwenye maisha yangu, mwamini anatakiwa awe na consciousness ya kwamba I am not alone, I'm not an empty box. na ndio maana nikawa nawafundisha nikasema, ndio maana inabidi ujifunze namna ya kutembea kwenye nini kama mtu ambaye Mungu yuko pamoja naye. Ngoja nikwambie. Aje mtu mmoja hapa. Kama wangapi wanamfahamu Yesu, eh? wangapi wanamfahamu Yesu? Sio Jesus Moloko, Yesu wa Nazareti aliyekufa na ufuka. Okay. Imagine me. Iko hivi kama unajua sehemu ya ujasiri kwenye dunia hii ni kujua uko na nani au nyewe, mnaonaje? Yeah. in fact kuna mtu mmoja aliniambia zamani, lakini sijui kama ni kweli, wanawake wataniambia, anasema mwanamke akiwa peke yake anaogopa, ila akiwa na mtoto wa kiume, hata kama ana miaka ana mwaka mmoja, kuna kaujasiri anakuwa nao mimi sina uhakika kwa sababu sijawai kuwa mwanamke, lakini tawauliza, enyi wanawake, ni kweli? Ukiishi kwenye nyumba ambayo hakuna mtu mwingine ukawa na mtoto mdogo wa kiume, kuna kaujasiri kana kuepo? Mtajijibu wenyewe <laughs> lakini, imagine unaenda ikulu mwenyewe. Ujawahi kwenda ikulu? Unapita kwenye geti pale unaelekea Ikulu. Sawa eh? Okay. Alafu unaenda Ikulu uko na makamu wa rais. Confidence iko ni kubwa eh? niko eh? Eh, na mkubwa hapa. Umeona eh? Umeona eh? ini seme uniache <laughs> <laughs> Okay, kwa hiyo okay. Umesoma habari za Yesu si ndio eh? namna alivyokuwa anaponya. Namna alikuwa anafanya vitu si ndio eh? Okay. Ukiwa na mgonjwa wako hospitalini alafu unampitia Yesu. Yesu uko wapi? Ah, niko nani, niko Sinza. Sinza Kamanyola, hivi Kamanyola eh? niko Sinza kama Kamanyola pale Alafu Yesu, alafu Yesu, unaenda wapi? Naenda hospitalini. Ah, nini? Na mgonjwa nakuja twende. Yesu anakuambia nakuja twende. Msikia hiyo maneno? Alafu unampitia Yesu, unakaa anakaa una una pale kwenye gari unamuendesha. Msikia mtu mmoja akisema Yesu akija atapanda kwenye gari lake. Kwe, kwa hiyo kwa Yesu unampakia, anakaa kwenye kwenye passenger seat. Sijakomeni chochote nimesema nimesikia. Akakaa aka, aka kwenye siti ya passengers pale. Anaambia, "Mm, kwa hiyo anaumwa nini?" Ah, mimi sijui kwa kweli, yani lakini twende tukacheki tu. Sasa, kwa unatakaje sasa? Mimi ah, nataka nimrudishe leo. Ah, sawa. Kwa vipi tumrudishe leo sasa? Ah, mimi niko na wewe, hii ngoma imei imeisha. Bwana asifiwe. Kinachowasumbua wa Kristo leo ni kwa sababu Yesu angekuwepo mtaani katika mwili wanamwona fizikale, wangesemaje? Tuko salama sana. Umegundua kwa nini? Hata wao walikuwa hawataki afe. Bwana asifiwe. Lakini amesema niko pamoja nanyi, na hiyo <laughs> ni halisi kama ilivyokuwepo Yerusalemu. Iko sawa eh? Iko sawa eh? kwa ni naweza kwenda kazini na Yesu kama ambavyo ningeenda naye mtaani Yerusalemu. Kwa sababu gani? Nipo pamoja nanye. Asante sana. Na sababu hiyo, Marko alivyoipik hiyo, akaweka nini, kutakuwa na evidence, ishara. Iko sawa? Kwa evidence <laughs> ni kudhihirisha ya kwamba Yesu ni mwaminifu sana. Kama alisema, nitakuwa pamoja na wewe. Hajawahi kuvunja hiyo protokol. Ndivyo alivyoiweka, ndivyo ilivyo leo, ndivyo itakavyokuwa kesho. Kwa Mkristo awezi kusema niko peke yangu. Mwambie mwenzako, hauko peke yako, wala hujawahi kuwa peke yako. Actually, nitakuambia ukweli wanafunzi wa Yesu waliokuwa wanatembea nao mtaani hawamwenjoi Yesu kama sisi. Ntakuelezea, kuna tofauti ya kupata tatizo, unampigia Yesu kwenye simu, alafu ghafla Motorola yake imezima, na ni kwa sababu Lazaro anaumwa. Nimetaja Motorola wengi hamna hapo. Iko wapi siku, siku ile Motorola? Unampigia Yesu, unamwambia uko wapi hapatikani. Na Lazaro amekufa, anamwambia nakuja huku nimwamshe siku ya kwanza hola. Tofauti ya sisi na Martha na Mariamu ni nini? Yesu hayuko mbali tena. Ufufuo umemfanya Yesu akae ndani yetu badala ya kuwa mbali physically ko ilikuwa akitaka kwenda kuponya kwenye mji mwingine, ni mpaka iandaliwe usafiri wa kumpeleka huo mji, au awepo mtu anayeamini ya kwamba akisema neno litapita mpaka kwenye huo mji. Lakini the reality sasa hivi ni kwamba Yesu hayuko mbali na sisi, yuko ndani yetu kwa Roho yake, which means hatuna hatuhitaji call ya kumwambia njoo karibu ndani yetu katika ufufuo, ukaribu umekuwa halisi zaidi kulipo alipokuwa kwenye vitabu vya Injili. Tuko sawa mpaka hapo eh? Haleluya. Haleluya. Unajua kwa nini wengine hawana uhalisia kwamba Yesu yuko pamoja nao ni kwa sababu wanajihesabia haki. Kujihesabia haki sio kuona tu unastahili jambo, ni pale unapoona pia kwamba hustahili maana yake unajipa viwango na kusema mimi nilivyo Yesu hawezi kukaa namna hii ndani yangu. Huko kujihesabia haki ambako kunakufanya uone hawezi kukaa ndani yako ni sawa sawa na kujihesabia haki kunachomfanya mtu aseme kwa sababu nimefanya vizuri atakuwa pamoja na mimi. Halo. Kwa hiyo Huyu anayesema kwa namna nilivyo, Yesu hawezi kukaa ndani yangu, ni sawasawa na aliyesema kwa sababu nimejitahidi atakaa ndani yangu. Kwa sababu anayesema ningekuwa nimeweza angekuwa ndani yangu. Basically wakati hawezi, anajihesabia haki. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa. Nikisema mimi ni mchafu, sistahili uingie kwangu. Unajua kwa unajua lugha nyingine inamaanisha nini? ningekuwa msafi ungekuja kwangu. Kiburi ni kile kile, kwa kujiona ustahili na kujiona kwa sababu ya matendo yako, na kujiona unastahili kwa sababu ya mapendo yako, zote ni nini? Kujihesabia haki. Ndio maana wambiaga watu watu wanaomwambia Mungu mimi ni mdudu tu, mimi si kitu na anayesema tazama, Bwana, nimefanya haya na haya, ndio maana unifanyie hivi. Ngoma ni ile ile, ile. Haleluya! Haleluya! Ko mtu, actually, mtu anaweza akawa na kiburi wakati ana kitu <laughs> na anaweza akawa na kiburi wakati ana kila kitu, kwa sababu kiburi sio hali ya mikono, ni hali ya moyo. Tuko mpaka hapo eh? Tuko mpaka hapo eh? ko mwamini ambaye anahisi hawezi kuwa na Yesu au Yesu hawezi kumtumia, anajihesabia haki, aenendi sawasawa na imani yake, actually ni kuto kuamini. Haleluya, tuko sawa eh? ni kuenenda kinyume na asili yako. Kwa nini ulipookoka, ukuokolewa kwa matendo yako? Umokolewa kwa kwa neema, kwa njia ni ya, ni ya nini imani. Wewe uliamini tu, na ndio maana mtu mwingine akitu amwombee mgonjwa, cha kwanza anachofanya ni kujitakasa, nachukua damu ya Yesu, najiosha, najitakasa. Unajua hiyo mentality ya nini? Sidhani kama Mungu anaweza nitumie kwa jinsi nilivyo. Tuko mpaka hapo. Yari, kwa tayari tunaonyeshwa ya kwamba ah, Yesu ametuwezesha katika ufufuo kwa makao ya Mungu, ili kwamba Mungu atende kazi kupitia sisi, kile ambacho Musa anaandika kwenye Mwanzo, na tumfanye mtu kwa sura na mfano watu wetu ili wakatawale. Actually, anamaanisha mtu pekee anaweza kumtii Mungu na kuyaishi mapenzi ya Mungu duniani mtu aina gani? Kumbuka, mtu mwenye sura na mfano wa Mungu ambao tusema maana yake nini? Mtu mwenye roho wa Mungu au kiumbe kipya. Kwa basically Mwanzo moja ishirini na sita inazungumzia uumbaji lakini sio uumbaji wa kawaida. In fact, uumbaji wa kawaida unauona kwenye sura ya pili. Si ndio eh? lakini kwenye Mwanzo mmoja ilikuwa nazungumza kiumbe kipya, sura na mfano wa Mungu. Sura na mfano wa Mungu, haleluya! Wangapi wameumbwa kwa sura na mfano wa Mungu? Nitawaambia jambo la kwanza, unajua Ukisema Mwanzo moja ishirini na sita sura na mfano wa Mungu, alikuwa anamaanisha kila mwanadamu? Inagoma immediately. Kwa sababu jambo la kwanza unajua Biblia audience yake ya kwanza haikuwa, wa, haikuwa wasioamini wa Biblia haikuandikwa kwa ajili ya wasioamini wa imeandikwa kwa ajili gani? Waamini, kuwahekimisha kwa watu katika wokovu. Unakupa Timotheo wa pili sura ya tatu mstari wa kumi na tano hadi kumi na saba tangu ya kuwa tangu utoto umeyajua maandiko matakatifu ambayo yaweza kufanya nini? Kukuhekimisha, niliwaambia pale, hata upate wokovu, ni katika wokovu kwa njia ya imani iliyo katika Kristo Yesu, ili mtu wa Mungu awe kam... ni kumkamilisha mtu wa Mungu, sio kwa ajili ya wasioamini wasioamini. <laughs> kile kitabu kinawafaa baada kufa ya kufanya nini? ya kuamini. Bwana asifiwe. In fact, Musa mwenyewe alikuwa mjanja. Ndio maana aliandika vitu vienda ngapi? Mbili, ambao ukiwa mjinga unaweza ukaangukia kwenye kitabu kingine. Ndio maana lazima ujue ku rightly divide. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Na ndio maana unamuhubiria mtu injili, akiamini Biblia inaanza ku make sense kwake Iko sawa, iko sawa, iko sawa. Inaanza ku make sense kwake hata we kwa, unajua kabla hujaijue injili ya Yesu Kristo Biblia ni kama kitabu kinachovuruga, gazeti ulikuwa unasoma tushwa. Kwa audience ya Biblia ni waamini, kwa anatufanyia mtu kwa sura na mfano wetu, alikuwa anazungumza na waamini kwa sababu wasioamini wa hawaijui sura na mfano wa Mungu. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Okay, kwa hiyo tukaona ya kwamba Marko ametuambia ishara, akataja baadhi ya ishara hizo: watasema kwa lugha mpya, wataweka mikono juu ya wagonjwa na watapata afya. Akaeleza mambo mengine lakini, alipofika mstari wa kumi na tisa na ishirini, akasemaje? Wale wakatoka wakihubiri kotekote, si ndio? Eh, Bwana akitenda kazi pamoja nao. Tunajuaje? Kwa ishara zilizofuatana nao. Kwa hiyo ukimwona Petro anaweka mkono juu ya mgonjwa, nani anafanya kazi? Bwana anatenda kazi pamoja nao, na hii ni ishara kwa. Actually, Marko ameandika summary ya matendo ya mitume kwenye ile mstari wa mwisho, ni summary ya matendo ya mitume. Kumbuka vitabu vine vya Injili viko link na matendo ya mitume. Mwambie mwenzako unaelewa hapo. Kwa Marko kumi na sita ile mistari ya mwisho ni summary ya matendo ya mitume. Unakubali ya kwamba matendo ya mitume kulikuwa na ishara nyingi sana? Naongea na watu. Unakubali ya kwamba matendo ya mitume kulikuwa na ishara nyingi sana? Okay. Naomba tusome mstari wa kumi na tisa mstari wa ishirini nasemaje? Nao wale wakatoka wakahubiri kotekote, ehe, Bwana akitenda kazi pamoja nao na kulithibitisha lile neno kwa ishara zilizofuatana nazo. Hii ni samari ya matukio ya miaka na miaka, si ndio eh? Umekolektija haya, hizi zote matendo ya mitume, kwa Bwana alikuwa akitenda kazi pamoja nao, and these are the evidences, na hizi ndizo ishara. Sema ishara. Aha. Kama hivi ndivyo ilivyo, sasa Je, ishara kweli zinaonyesha au zinawafanya watu wafikiri kwamba Mungu yupo pamoja na wa watu? Yes, Nikodemo ni mfano. Yohana tatu, Yohana tatu, tatu mstari wa kwanza inasemaje? Basi palikuwa na mtu mmoja wa Mafarisayo, jina lake nani? Nikodemo, mkuu wa Wayahudi. Huyu ni kiongozi mkubwa kabisa wa dini Mkuu wa Wayahudi, angalia swali lake. Huyo alimjia usiku, sema usiku. Alikuwa anaogopa watu eh? Huyo alimjia usiku akamwambia, Rabi, twajua ya kuwa u mwalimu. Actually, u mwalimu haumsumbui pale, sababu hata yeye ni nani? Ni mwalimu. Kumbuka ni mkuu wa Wayahudi, Nikodemo mtu mmoja alisema ni profesa wa dini ya Kiyahudi. Lakini angalia swali lake akasemaje? Twajua ya kuwa u mwalimu umetoka kwa Mungu. Muona maneno aye eh? Kwa Mungu. Kwa maana hakuna mtu awezaye kuzifanya ishara. Sema ishara. Ishara hizi uzifanyazo wewe, isipokuwa Mungu yu pamoja naye. Anasema hizi ishara zinafanyika kwa sababu hauko peke yako. Niko sawa? Ni good inquiry. Ameona ishara anataka kujua what's happening? Mbona una manuva fulani hivi ambayo inakuonyesha kwamba mbona kama, kama sisi wengine tumepungukiwa. Bwana asifiwe! Maisha sio na ishara nakataa maisha yasiyo na ishara hivi unajua kama hii sio hii ishara nikodemu angemchukulia yesu kama walimu wengine si ndio si ndio narudia kama sio hizi ishara zilizofanya yesu nikodemu angemchukulia yesu kama nini walimu wengine rabi tunajua wewe u mwalimu wayahudi walikuwa na marabi wengi unafikiri rabi ni neno ambalo limeanza kutumika kwa yesu No. No, siku hizi Tanzania pia kuna marabi wengi. Nasikia siku hizi kuna watu pia wananiita mairabi. Niko pale na waangalia tu. Rabi, kwa rabi maana yake mwalimu, raboni, mwalimu wangu. Okay. Kwa hiyo mwalimu ile alitishi sababu rabi ni common term, Neno la kawaida. Lakini akasema mm, kwa kilichomfanya aende usiku ni kwa sababu rabi alikuwa na ishara. Iko sawa? Warabi wako hapa? Marabi mko hapa? Marabi mko hapa Nye mfundishaji watu sambua, mnanikodolea. Marabi mko hapa, ishara zenu ziko wapi? nazo ishara zenu. Kwa hiyo alimfuata rabi, anambia sawa unaanza kutoka mwanzo, unaanza kutoka Musa kweli, na wanabii wote lakini kuna style umekuja nayo ambayo, mm, hii hapa haiwezekani, auko peke yako. Si kwa sababu umetoka kwa nani? Kwa Mungu, twende pamoja nikuonyeshe kitu hapo. Unajua, ni vizuri kujua namna ya kumsaidia mtu aliyekufuata kwa sababu ya ishara. Mwambie mwenzako, ni vizuri kujua namna ya kumsaidia mtu aliye kufuata kwa sababu ya ishara. Unajua mimi mwanzoni nilipokuwa mjinga, ningewaza Yesu angejibuje? ya maja bwana, mimi ni konki bwana, mimi nimetoka zangu, nimekuja kuwaonyesha mimi ni no ninoma Mwanzoni ilikuwa anajiuliza kwa nini Yesu majibu yake hayakuelezea ishara. Majibu ya Yesu yali shift direction kabisa. Yesu akajibu, alijibu nini? Angalia kwenye mstari wa tatu. Mungu yupo pamoja naye, sawa? Yesu akajibu akamwambia, mtu asipozaliwa mara ya pili Hawezi kuona ufalme wa Mungu. Kwa kawaida ukiuliza uhusiano wa haya maneno, hawezi kuona ufalme wa Mungu. Na ishara alizotaja ina uhusiano vipi? Tuko sawa eh? Kwa hiyo Yesu anamsaidia Nikodemo, nisikize vizuri. Ya kwamba hizi ishara nazifanya, tutumie tu hii lugha, kwa sababu niko katika ufalme wa Mungu. Lakini kwa sababu kazi ya kwanza ya Mungu ni kumleta mtu kwenye ufalme wa Mungu ili ndipo azifanye kazi zake, akaanza kumuhubiria namna ya kuingia katika ufalme wa Mungu. Kwa hiyo mtu akivutwa na ishara hiyo, ishara lengo lake ni kwa ajili ya nini? Ya kwamba umuhubirie Injili ili awe kama wewe na yeye azifanye. Usiseme I'm a man of God deeper, nimepewa maono, nimekaa mlima Duluti siku arobaini, siku arobaini na moja Yesu akanitokea, nikaanza kufanya miujiza. Hizi ishara ni special anointing alimleta mahali ambapo na yeye anaweza kuzifanya hizo kazi kwa, basically ni sawa na kumwambia asiamini, hizi pia unaweza kufanya, lakini procedure ili uje kufanya karibu nyumbani iko sawa, iko sawa. Kwa anaanza kumuhubiria namna ya kuingia katika ufalme, ili aanze kutenda katika ufalme. Nikodemu ndio maana akaanza kumwambia kuzaliwa mara ya pili na na Wangapi wanajua mstari maarufu uliofunjwa kama mtoto wakati ukiwa mtoto Yohana tatu kumi na sita unakumbuka eh? Actually Yohana tatu kumi na sita alikuwa anaambiwa nani? Nikodemo, hmm. si ndio eh? Kwa anamfunulia Nikodemo namna ambapo anaweza kuja katika ufalme huu ambao una nini, ishara kama kitu cha kawaida, akasemaje? twende pamoja, mstari wa tatu Tote pamoja, semaje? Yesu akajibu akamwambia, amin amin, nakwambia mtu asipozaliwa mara ya ngapi ya pili hawezi kuona nini? Nikodemo akamwambia, awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee? aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa? Yesu akajibu, amin amin, nakwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa Roho. Nakumbuka maana yake kuzaliwa kwa maji ambako ndiko kuzaliwa kwa nini, hawezi kuingia ufalme wa nini? Kwa ishara hizi anataka amlete kwenye ufalme wa Mungu au ampe na yeye uzima au awe kiumbe kipya ili aanze kutenda ishara. Okay. Ishia pale mstari wa nne. Alafu naomba nikupeleke Yohana mwishoni kabisa. Ishirini, thelathini. ili ujue lengo la ishara na kwa nini Yesu alitumia zile ishara ku explain kiumbe kipya au uzima wa milele. Yohana 3:16, kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanao pekee, ili kila amwamini asipotee, bali awe na uzima wa milele. Kwa, alimuhubiria Nikodemo uzima wa milele. Kwa, anayeweza kufanya ishara ni mtu mwenye nini? Uzima wa milele. Tuko sawa? Twende. Ni kuonyesha alivyofanya kwenye ishara. Yohana 20:30 mpaka 31, some wote. Basi kuna ishara nyingine nyingi alizofanya Yesu mbele ya wanafunzi wake zisizoandikwa katika kitabu hiki. Iko sawa? Akasemaje? thelathini na moja, lakini hizi zimeandikwa ili mpate kuamini kwa ye, kwa, kwa kwamba Yesu ndiye Kristo, mwana wa Mungu, na kwa kuamini mwe na uzima kwa jina lake. Kwa lengo la ishara ni kuleta imani. Kwa ishara hazina maana kama zikifanyika watu hawataamini na kuja kwenye ufalme ya wat, watenda ishara. Tuko sawa mpaka hapo? Haleluya, ishara hatufanyi kama magicians, kama mazingaombwe. Ambao mazingaombwe akifanya anakuonyesha kwamba mimi peke yangu naweza kufanya haya mambo, ili aendelee kujikusanyia fedha. Haleluya, turudi kwenye Yohana tatu tano. Yesu akajibu, ami ami, nakwambia mtu usali kwa maji na kwa roho hawezi kuingia katika ufalme wa Mungu. sita. Kiichozaliwa kwa mwili ni mwili, na kiichozaliwa kwa roho ni roho. Kwa roho ya mwanadamu inaweza kuzaliwa upya. Tuko sawa. Kiichozaliwa kwa roho ni nini? Ni roho. Angalia mstari wa ngapi pale. Mstari wa saba, ustaajabu kwa kuwa nina, nina, nina, nilikuambia haya hamna budi kuzaliwa mara ya pili. Akaanza kuonyesha utendaji wa kiumbe kipya, au mtu alipozaliwa mara ya pili, namna ambapo kwa nje anaonekana kawaida, lakini kwa ndani ni kitu kingine tofauti. Akasemaje? Upepo huvuma uendako na sauti yake waisikia, na naujua upepo eh? Sauti ya upepo unaisikia, can you touch it? Yeah. Haionekani, haishikiki, lakini inafanya kazi. Maana yake nini? Kiumbe kipe ni kama upepo. Ukitaka kujua kama upepo ni unafanya kazi, ngoja usikie, kibunga kimbunga kinakuja. Nasikia, nasikia hidaya imefika karibu na Msumbiji, watu wanaanza kufikiria niamie niende likizo Arusha kidogo, au <laughs> kimbunga <laughs> na kimbunga ni upepo mwee. Kusikia watu wanataniwaga akasema, kwa sababu ya uwembamba wako, ukifika jangwani inabidi uweke nini, mawe mfukoni. Sasa so, upepo sema, upepo upepo ukija unaweza kufanyia manuva, ukabebwa. Umeona kile kisulisuli kinapita alafu kikikute naweza ukajikuta umebebwa mahali pa juu palipoinuka, hapo ndo ukagundua the power of being fat and heavy. Ukiwa unaenda Arusha, kuna sehemu wame, wameweka alert ya kuwa makini, wanaoendesha gari kwenye crosswinds. Nani amewahi kwenda Arusha na gari, umewahi kuona hizo sehemu? Nafikiri ni same au wapi eh? ni same same, yes wameonyesha ya kwamba hapa uwe makini, gari inaweza kufanya nini? Ikabebwa na upepo. Imagine unaambiwa uwe makini kwenye ili eneo, kuna upepo mkali. Gari tani ngapi jamani? Au ST hapa la, jamani, wenye magari ya ST hapa uwe makini <laughs> lakini wala wameonyesha nini magari hatujui ni gari gani, kwamba upepo unapita mahali ukapewa tahadhari kwamba jamani, upepo ukipitaga hapa, ukikaa ovyo inakubeba Bwana asifiwe. Nani amewee kubeba mwamvuli, alafu upepo ukavuma, alafu mwamvuli ukaanza kukupa tabu? Unasikia mwamvuli umegeukia upande wa pili, badala ya kuzuia maji naanza kusanya maji <laughs> Eh, <laughs> umeelewa? Manake lakini kisichoonekana kinafanya mambo yanaonekana. Aina maana lazima kitu kionekane, ndio impact yake ionekane. Upepo hauonekani, lakini matukio yake yanaonekana. Ndio maana Roho Mtakatifu haonekani, lakini anaweza kadhihirika. Haleluya, haleluya, anaweza kadhihirika Siku ya kwanza nimeona <coughs> mtu alishukiwa na nguvu za Mungu, kulikuwa na manifestation ya ajabu sana. Alikaa masaa matatu chini. Rafiki yangu mmoja, wakati tuko Ukwata, alikuwaga anapiga, apenda sana kupiga suti, kaunda suti. Sasa enzi zetu, mtu anayepiga suti kwa kweli, alikuwa matawi ya juu sana. Hatujajua hata kama nguo zina zinashonwa eh? Kumbe yeye alikuwa na fundi wake mjini bwana. Kila tukifanya semina alikuwa anakaa anaegemea ukuta hivi. Kwa sababu hataki watu wakianguka afanye nini? Aanguke. Kwa watu wanavyoanza kububujika yeye alikuwa anaomba kwa umakini kwa sababu unajua madarasa tunafanyia madarasa ya shule. Na mwenyekiti alikuwa mwenyekiti wa kwata amevaa nini? Suti. Hiyo siku bwana sema <laughs> hiyo siku hiyo siku kulikuwa na atmosphere, kulikuwa na atmosphere moja ya tofauti sana, ambao watu wote walikuwa chini siku hiyo, bwana alienda chini na kama kawaida yake anasoma atmosphere kabisa, yaani alikuwa akihadithia tunacheka sana, anasoma atmosphere kabisa, anasema hapa inavyoelekea patachemka. Akisikia tu watu anashandarize anapiga Unajua, wakati watu wameamka, wa alikuwa wa mwisho kuamka kwa, <laughs> kwa hiyo akasema ya makamu mwenyekiti na wengine wote pamoja na mtumishi wanakuwa na chini. Aleluya! <laughs> kwa hiyo ijapokuwa roho wa Mungu haonekani, haina maana hawezi kumanifest. I like the word manifest. Manifest ni Kiingereza. Kiswahili chake ni nini? Kujidhihirisha. Kwa anaweza ku manifest. The spirit of God is invisible, but his activities can be manifested. Roho wa Mungu haonekani lakini kazi zake zinaweza kuonekana. Kama upepo unavyovuma Aujui unapotoka, aujui unapokwenda, lakini sauti yake unaisikia. In fact impact yake una feel. Alisemaje hapa mstari wa ngapi? Mstari wa nane. Upepo uvuma uendako, na sauti yake waisikia, lakini ujui unakotoka wala unakokwenda. Kadhalika na hali yake kila mtu aliyezaliwa kwa, kwa nini? Kwa Roho. Angalia, kila mtu aliyezaliwa kwa nini? Kwa Roho. Kwa aliyezaliwa kwa Roho cannot be studied kwa muonekano. Nasema mm. Uh, eh, utakuwa umeokoka. Angalia macho yake, no. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Angalia mstari wa kumi tisa, nasemaje? Asemaje? Nikodemo akajibu akamwambia yawezaje kuwa mambo haya. Mambo gani? Ya huyu mtu ambaye ni kiumbe kipya aliyezaliwa kwa Roho, ambaye anakuwa kama upepo, impact yake inakuwa felt, lakini anaonekana kawaida. Yawezaje? Maswali mazuri kabisa eh? Aya, maswali yanataka wokovu. Yeah. Hii kitu kinawezekanaje? Mstari wa kumi na moja Amin, amina, nakuambia lile tulijualo twalinena na lile tulioliona tulio, twalishuhudia, wala ushuhuda wetu amuukubali. kumi na mbili ikiwa nimewaambia mambo ya duniani wala hamsadiki, mtasadiki wapi niwaambia hapo mambo ya mbinguni. kumi na tatu wala hakuna mtu aliyepaa mbinguni ila yeye aliyeshuka kutoka mbinguni. Basically hapa anachambua kitabu cha Mwanzo juu ya maono ya Yakobo, sababu huyu ni mwalimu wa sheria, alikuwa anajua hizo stori. Haleluya! Akasemaje? wala hakuna aliyepaa mbinguni ila yeye aliyeshuka kutoka mbinguni, yaani mwana wa Adamu. Mwana wa adamu alikuwa itwa nani? Yesu Kristo. Mstari wa kumi na nne na kama vile bado iko Mwanzo, kama vile nani ameingia kwenye Kumbukumbu la Torati pale na Hesabu, hesabu kama vile Musa alivyomwinua yule nyoka jangwani, vivyo hivyo mwana Adam hana budi kuinuliwa. Basically, anatumia mfano wa nyoka kuonyesha namna ambapo kutakuwepo na watu kwenye ufalme wa Mungu kwa sababu ya mauti yake. tuko sawa eh? Nieleza wiki iliyopita kifo chake ni kwa ajili ya kutupa sisi uzima kwa akatumia mfano wa nyoka wa shaba, alafu akaanza kuelezea hapa Mstari wa kumi na nne: kama vile Musa alivyomuinua yule nyoka jangwani, vivyo hivyo mwana wa Adamu hana budi kuinuliwa, ili kila mtu, angalia, kila mtu pamoja na Nikodemo eh? aaminie awe na uzima wa milele katika yeye. Turudi juu taratibu. Kwa ukirudi kwenye misari ya juu, naomba tu taratibu, halafu twende, anayeamini anapata nini? Uzima wa milele. Unajua kuna watu wakusoma Biblia wanafikiri kila temu hapa ina depend inajitegemea. Hapana, uzima wa milele. Ukirudi nyuma, mtu aliyezaliwa kwa Roho ni kuzaliwa kwa Roho, iko sawa eh? tunapanda juu misariinotoka, si ndio? ni kuzaliwa kwa Roho, iko sawa. Mtu aliyezaliwa kwa Roho ni mtu gani? Aliyeingia katika ufalme wa Mungu, iko sawa. Mtu aliyeingia katika ufalme wa Mungu ndiye anayeweza kufanya ishara hizi. Iko sawa? kwa ambapo anasemaje huku, huku kuingia katika ufalme wa Mungu ndio tunaita nini? Kuzaliwa mara ya pili. Tufanye hesabu, kuzaliwa mara ya pili ni sawasawa na kuingia kwenye ufalme wa Mungu. Iko sawa? Iko sawa? Kuingia katika ufalme wa Mungu ni sawasawa na kuzaliwa kwa roho. Iko sawa? Kuzaliwa kwa roho ni sawasawa na kufanyika kiumbe kipya, si ndio? Kuzaliwa mara ya pili, si ndio? Ambayo inapatikana namna gani? Kwa kuamini, kwa kwamini, kwa nyanini yule atakayeinuliwa juu ya mti kama nyoka wa shaba. Iko sawa? Mona licho kaa anafundisha Nikodemo. Kwa Nikodemu alikuwa anaambiwa hivi, ili upate hii asili yenye uwezo wa kuleta haya matokeo unayoyaona, requirement ni kumwamini yule atakayeinuliwa juu kama Musa alivyomuinua nyoka wa shaba jangwani. Umeelewana bagabu? Ambapo anasema hivi kwa maana jinsi hii. Shida ni kwamba ule mstari umepoteza mantiki kwa sababu tulianza kufundishwa kuanzia mstari wa kumi na sita tukiwa watoto ninakwambia ukweli wengi wetu tunajua mstari wa kumi na sita na hatujui kumi na saba kwenda chini angalau kumi na sita na kumi na saba kumi na nane tujifunza kidogo lakini hatujui story ilipoanzia unaanzia na story na kwa maana jinsi hii jamaa mmoja alikuwa na kimimchaka kimi chake anasemaje jinsi gani Jinsi hiyo, jinsi gani hiyo? Hiyo Okay, kwa jinsi tunajua, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu. Angalia upendo wa ulimwengu. Anapofundisha ujue, haanzii kwenye agano jipya kama kitabu, anaanzia kwenye namna Mungu alivyowapenda Wayahudi kwa kumweka nyoka wa shaba pale, inkeswa aking'atwa na nini nyoka wa kawaida. Iko sawa? Iko sawa. Kwa hiyo anasemaje? Hii ndio pattern, kwa maana jinsi hii ambayo Musa alinyanyua nyoka ya shamba, nyoka wa, wa shamba, wa shaba Aha. Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, kwa upendo wa Mungu uko wapi katika mauti ya Yesu Kristo? Iko sawa. Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu Anasema kama vile Musa alivyomwinua nyoka jangwani, vilevile mwana wa Adamu hana budi kuinuliwa. Skale, he will be a dead person on the cross just like a snake a. Kwa maana jinsi hii pate ni ya Musa ambayo itatokea kwa mwana wa Adamu. Mungu aliupenda ulimwengu kwa jinsi hii, meelewa sasa? Jinsi sio suruali ya kitambaa Mwami mzakwe jinsi gani? Kwa hiyo inasomwaga hivi, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu. Watu wanafikiri kwa maana jinsi inayozungumziwa ni mungu aliupenda ulimwengu. Hiyo stori inaanzia kumi na tano kumi na nne kumi na tano Kwa maana jinsi hii ambayo Musa aliifundisha ambapo imekuja kutokea kwa Yesu aliupenda ulimwengu kwa jinsi hii kumtoa mwanae akafa. Aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanae peke, ili kila a. Sasa kumtoa mwana, umeshaelewa sasa? Eh, ni kumweka juu ya nini? Mti au msalaba? Nimesema msalaba, eh, ili kila amwaminie asipotee, eh? kwa Nikodemo pale alikuwa amepotea bado. Kwa kupotea kwa Mungu sio kupotea njia, mwanae napumua na ukawa amepotea. Sasa mneno asipotee pale ni Perish perish, maana yake nini? Destroyed, kuharibika. Kwa Mungu ni kutokuwa na roho yake. Lazima utafsiri namna Mungu anavyotafsiri vitu. Mtu asiye na roho wa Mungu, hata kama anatembea anapumua, hana uzima wa Mungu, na kama hana uzima wa Mungu maana yake nini? Amekufa ijapokuwa anaishi. Kwa anasemaje kwa, kwa majizi, Mungu apenda ulimwengu hata akamtoa mwanao, ili kila amwaminie pamoja na Nikodemo. Asipotee. Kiswahili kimeweka perish kinanichanganya kidogo kwa sababu kishasema perish actually sio kupotea. Kama mimi ningekuwa na fasiri leo kwa Kiswahili cha leo neno perish ningekaje? Wewe ungekaje? Kwa nini? Eh? Eh? Kuteketea au kuharibika au kuangamia. Iko sawa eh? Sio kupotea, kwamba eh, umepotea njia mm -mm. Sio lost. Asipotee bali awe na uzima wa milele kwa tayari kuwa na uzima wa milele ni sawa kabisa na kuingia katika ufalme wa Mungu, sio procedure. Anazungumza hapa, anajaribu kutafsiri neno baada ya neno kwa Nikodemo aelewe: asipotee bali awe na uzima wa milele akasemaje? Kwa maana Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili aje kuhukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe kwa yeye. Muona maneno ulimwengu uokolewe kwa yeye, ulimwengu uokolewe kwa yeye, ulimwengu uokolewe kwa yeye. Aha! Kwa hiyo kuokolewa au kuokoka au uokovu ni sawa sawa na kuzaliwa mara ya pili, iko sawa? Ni sawa sawa na kuingia kwenye ufalme wa Mungu, iko sawa ni sawa sana, kuwa kiumbe kipya, yuko sawa. <laughs> Nisikia mtu mmoja anasema kuokoka na kuzaliwa mara ya pili ni vitu viwili tofauti, ninasema, kuna bangi zingine sijui za nchi gani. Anasema ukimwamini Yesu unaokoka, lakini hufanyiki kiumbe kipya. <laughs> Aa, kuna vitu vingine unacheka, alafu nasikitika ndani ya kicheko, sema unacheka ameongea ujinga, alafu nasikitika. Kuna watu wamesikia, na walisikia wakafanya nini? Wakaamini. ni ni ki ni ki ni ki <laughs> kwa mtu baada ya kuokoka, asante Mungu, nimeokoka, asante, nifanye kiumbe kipya sasa, nifanye kiumbe kipya sasa kwa requirement ya kuokoka, basi itakuwa ngumu. Basi kwa hiyo kuokoka itakuwa nyingine, kuhesabiwa haki itakuwa nyingine, kufanyika mwana wa Mungu itakuwa kingine, kuwa mzaliwa kwa, kwa, kwa nini? Kuwa kiumbe kipya itakuwa nyingine, kusamehewa dhambi itakuwa nyingine. <laughs> niani afwa hiyo? <laughs> Hapo lazima uchoke, maana kila mmoja anatafuta programu yake. Sasa hapa, baada ya hapa nifanyeje? Haleluya, ni lazima ujue ya kwamba Biblia inawasilisha ujumbe ule ule kwa namna mbalimbali. Hivi mbali mbali. Unajua msamaha wa dhambi na kuhesabiwa haki ni kitu kimoja? Sababu kuhesabiwa haki ni kitu kutohesabiwa kuwa na hatia. Basically ni kusamehewa dhambi. Niko sawa? Niko sawa? Hivi unajua kusamehewa dhambi ni sawa, sawa na kupewa Roho wa Mungu ndani yako. Sababu kupewa Roho Mtakatifu ndani yako ni kwamba wewe ni mtakatifu. Okay, hey, huna hatia. Okay, hey, umesamehewa dhambi. Okay, hey, umehesabiwa haki. Nikasema hivi, kuwa na roho ya Mungu ni kufanyika mtoto wa Mungu, si ndio? si ndio? na mtoto wa Mungu ni msafi, kwa sababu ina asili ya nani? ya Mungu, ambayo asili ya Mungu haina nini? Dhambi. Kwa hiyo ni mtakatifu, si ndio? Umehesabiwa haki. Kwa hiyo hiyo ni njia mbalimbali mbali ya kusema kitu kimoja. Haleluya, haleluya, aleluya. Mwambie mwenzako yanakuelea haya? Kwa lazima tuelewe vizuri kila ambacho Kristo amekifanya na anafanya ndani yetu. Hiyo ndio inayo produce ishara, ni ufahamu wa sisi ni nani, tuna nini. Haleluya, tuko mpaka hapo eh? Aha, kwa hiyo anaanza kuonyesha kwa maana jinsi Mungu aliupea mstari wa kumi na sita hata akamtoa mwana wa pekee ili kila amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele. Maana Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu. Bado anaongea na Nikodemo. Lazima ujue nani anaongeleshwa hapa. Bali anasema wakolee kwa yeye; amwaminie yeye hahukumiwi, asiamini, amekwisha kuhukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa Mungu. Nikodemo alikuwa anaendelea kuhubiriwa habari za kuamini. Kwa hiyo anamwambia a, yanawezekanaje ya mambo haya? Jibu ni nini? Niamini mimi. Kwa nini niamini mimi? Kwa sababu nitakufa kama Musa alivyofundisha. Kuna nini kwenye kufa kwangu? Uzima wa milele, haleluya. Amwamini yeye ahukumiwi, asiamini amekwisha kuhukumiwa. 19. Na hii ndiyo hukumu sasa. Unajua anayeambiwa maneno haya ni nani? Nikodemu. Na hii ndiyo hukumu, sikiliza maneno haya, maana usipojua muktadha huu mstari utasema ujinga, utasema mambo ambayo. Hapo naomba nisikilize kwa makini hapa. 19 nasemaje? Na hii ndiyo hukumu ya kwa nuru imekuja ulimwenguni, watu wakapenda giza kuliko nuru Watu wanasomaga wa u mstari kwa kuangalia matatizo ya watu. Nuru imekuja ulimwenguni, lakini mkapenda giza. Oh, ndo maana mnaiba. Oh, ndo maana mnazini. mmependa giza. Giza hapo ni nini kana Nikodemo, usije mtaani kwako. anayeongeleshwa ni nani? Nikodemo. Okay. Yesu anasema hivi, nuru imekuja ulimwenguni, watu wakapenda giza kuliko kupenda nuru. Maana yake nini? Wote mmeshajua jibu hapa. Giza ni nini pale na nuru ni nini? Nanye mnaniangalia kama mjui. Giza ni nini na nuru ni nini? Yesu alikuwa anahubiri habari za nini? Kuliamini jina lake. Anasemaje? Nimekuja mkanikataa. Kwa kumkataa Yesu ni kukataa nini? Nuru na kupenda nini? Giza. Imeeleweka? Imeeleweka kwa Yesu hakuwa anafundisha mwenendo hapa, hakuwa anafundisha tabia nzuri au tabia hatari ya tabia mbaya. Alikuwa anafundisha nini? Kumkataa Yesu. Iko sawa eh? iko sawa kwa waliopenda nuru hapa, waliokataa walio, walio nuru na kupenda giza ni nini? Wayahudi. Mtu mmoja akasema ni kwa sababu alienda kwake usiku. Hapana, akubii habari za siku na mchana. So, yani ume, na umependa giza ndio maana umekuja usiku mm-mm. Hawakuwa anafunishana majira, ilikuwa ni imani. kalia kumi na tisa na hii ndiyo hukumu ya kuwa nuru imekuja ulimwenguni, watu wakapenda giza kuliko nuru, asema kwa, kwa maana matendo yao yalikuwa maovu. Matendo gani yalikuwa maovu hapa, kwa akina Nikodemo? hmm. Walikuwa naiba kwenye huu muktadha, uovu ulikuwa ni nini? Kumkataa Yesu. Mtu ambaye amezoea kujihesabia haki analetewa mwokozi anasema hapana, nuru imekuja ulimwenguni. Soma sura ya kwanza. Hapo mwanzo kulikuwa na neno, naye neno alikuwa kwa, kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. huyo kwa... huyo nini? Ana, anamwita nani? Nuru ya watu, akasemaje? ni nuru ya ulimwengu. Sura ya kwanza kabisa mwenye Yohana, hii moja, nisome hapa kwanzia mstari wa kwa nne, ndani yako ndimo ulimokuwa uzima, na ule uzima ulikuwa nuru ya watu, nayo nuru yang'aa gizani, wala giza alikuiweza. Specifically about Jesus ambaye ameitwa neno hapo. Palitokea mtu ametumwa kutoka kwa Mungu, jina lake Yohana. Huyu alikuja kwa ushuhuda, ili aishuhudie ile nuru, wote wapate kuamini. Kwa nani? Kwa yeye. Yeye nani? Nuru ambaye ni nani? Yesu. Iko sawa, iko sawa? tomana kumi na mbili anasemaje wote ali waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wake, ndio wale waliaminio jina lake. The same message, no struggle ko, ko Nikodemo, kama sisi tulivyofanyiwa anakaribishwa kwenye ufalme wa Mungu. Baada ya kuona ishara, anahubiriwa Injili kuanzia sura ya mstari wa tatu mpaka ishirini. Yesu anatiririka kuchambua Maandiko ya kwamba inabidi aamini katika yeye, ili kwamba awe na uzima wa milele. Akiwa na uzima wa milele, anaweza akaopereti kama Yesu. Ishara hizi zitaambatana na hawa waaminio, pamoja na nani? Nikodemo kwao. Nikodemo akiamini anakuwa na nini? Ishara badala like, ya kwenda usiku wa manane kumwona Yesu akifanya ye yeah, mfanya ishara, we uko na Mungu. Anasemaje? na mimi niko na Mungu. Sema niko na Mungu. Sema niko na Mungu. Sema niko na Mungu. Sema kama unayeamini niko na Mungu. I have God. God is living right in me. Mungu anaishi ndani yangu. That's very important. Ndio maana tumefanyika makao ya Mungu. Uzima wa milele. Sema, ni nao uzima wa milele, nao uzima wa milele, nao uzima wa milele, ni nao uzima wa milele, ni nao uzima wa milele, nao uzima wa milele. Kwa hiyo that's very important. Kwa Marko anaita ishara, Yohana anasema hivi matayo yohana anasemaje pokeeni roho mtakatifu akawavuvia akawambia pokeeni roho mtakatifu yohana ishirini ishirini na moja hadi ishirini na tatu pokeeni roho mtakatifu a kama baba alivyonituma mimi nami nawapeleka ninyi kwa hiyo hauwezi kwenda kama hujapokea huyo roho alafu luka anaandika kwenye luka ishirini na nne arobaini na tisa Akasema msitoke Yerusalemu mpaka mtakauvikwa uwezo utakao juu, uwezo utakao juu, uwezo utakao juu, power on high. Kwenye matendo ya mitume Luka anaandika tena, matendo ya mitume moja nane anasema bali ninyi, anasema lakini mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi kwa kwenda kuhubiri habari za Yesu, kupata mateso kufa na kufuka. Inahitaji nini? Ujae Roho, mtapokea nguvu. Ndio maana unaambiwa hivi, ikiwa umeanza huduma ya kwenda kuhubiria watu Injili na upendi kujaa Roho, hakuna muda unakaa unajazwa Roho Mtakatifu, unanena kwa lugha, unaenda uinjilisi hivi hivi, utapata tabu sana lakini siku ya kwanza walipojaa roho kwenye Matendo ya Mitume mbili mstari wa kwanza hadi wa nne walipokea capacity. Kuanzia mstari wa ngapi pale, kumi na sita anasimama Petro kuhubiri, wanaokoka watu elfu tatu Unajua kwa nini? Wametoka ku exercise walichoambiwa. Hawawezi kwenda mpaka wavikwe uwezo tokao juu, mpaka wajae roho, mpaka wanene kwa lugha, alafu akaokoka watu elfu tatu kwa mara ya kwanza, siku ya Pentecost. Why the power was at work kwa Ko... Roho kuwa juu yao ni kwa sababu alikuwa ndani yao. Kwa kuwa juu ni ishara ya kwamba kuna kitu ndani, ni display ya kwamba I am not just the way you see me, sivyo mnavyoniona. Hakuna kitu kibaya kama kufungwa macho kuona uh, asili yako ndani ya Kristo. Hakuna kitu kibaya na kazi, lengo mojawapo la mafundisho potofu ni kukuhakikisha kwamba, inaua utambuzi discernment ya namna ulivyo katika Kristo, ili uanze kustruggle kuenenda kwa mambo ambayo Kristo ameshakupa uenende nayo. Hiyo ndio lengo la kwanza la mafundisho potofu. Usione tunarudia tuna, tuna, tuna mambo yale yale kuambia asili yako, ni kwa sababu ulisikia sana habari za nini huna katika Kristo, baada ya nini unayo katika Kristo, unashindwa kwenda kwenye full manifestation. Nitakwambia ukweli, hata watumishi wengi ambao hawapendi kufundisha uhakika wa wokovu, wenyewe wana uhakika wa wokovu wengi Mtumishi mmoja aliyekuwa kwenye kona alikuwa anambana mtumishi anayehubiri habari za uhakika wa wokovu hakuna kupoteza wokovu, msamaha wa dhambi ni wa milele. Akawa na mind, mind buki, akasemaje: yes nakubali kwamba ni hivyo, ila ukiwaambia Wakristo watatenda dhambi. Kwa hiyo yeye mwenyewe ana uhakika ya kwamba wokovu ni wa milele, ukombozi ni wa milele, na ana mistari ya kutosha ya kwamba ni wa milele, ila awaambii wengine ila ukimwambia sasa hivi ukifa utaenda mbinguni, anasema ya Wakristo wako acha bwana. Dada mmoja alikuwa anasikiliza nikichambua waraka kwanza Yohana mbili pale, anasema watoto wadogo msitende dhambi, na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa Baba, Yesu Kristo mwenye haki, huyo ndiye upatanisho kwa ajili ya dhambi zetu, sio dhambi zetu na za ulimwengu pia. Akamwambia, baba, mbona ujie kunionyesha hii huu mstari? Akamwambia, umeanza kujifunza mafundisho potofu. Kwa uhakika wa wokovu kwa watu wengine ni mafundisho potofu, umeanza kupotea. Kwa nini? Watu wengine wanachumia matumbo kutokuwa na uhakika kwako. <laughs> Kwa sababu hawezi kutoa kwenye mifuko yako mpaka wamekutia nini, hofu inawezekana uliamini, lakini ulirudi nyuma. Yesu Kristo anakuita tena uokoke kwa mara nyingine. Wakati huu sadaka yake uliiharibu ile, maana umemrudisha mwanaadamu salabani. Inabidi uambatane na sadaka yako, ili pia ulipe gharama, kwa sababu gharama yake ya kwanza uliikataa, na hakuna ukombozi wa bure bure. Lazima ujikomboe kwenye njia ulizopita ulipokuwa hauji kanisani na mtu anasema, mm, mm, anasogea mbele na kibunda akasema, Yesu nisikie na sadaka zangu hizi hapa sasa. Yesu nisikie yeah, yeah. Unajua, kuna mambo ukisema mwenyewe Mungu hawezi kusema, lakini Mungu akiona sadaka nimewashika eh? Mungu akiona sadaka akisikia harufu ya manukato itoka kwenye hiyo sadaka 10,000. <laughs> imeshikwa na Watanzania wangapi wa unajua, tunamfanya Mungu kama kichomi fulani hivi kinapenda hela hmm? Watania, Watanzania, Watanzania, Wachaga wanapenda hela, si kama ni kweli? Wachaga wataniambia. Sasa akiona atawasema... Aise, baba yangu, umeweka milioni ngapi hapo akyanani? na kuokoa kabisa umeweka <laughs> pamoja na umuhimu wote wa kutoa <laughs> Mungu hana tabia ya kupenda fedha, yaani Biblia inakufundisha kwamba msiwe watu wa kupenda fedha, alafu Mungu anateseka na hiyo tabia, akiona hela tu mm. Yehova <laughs> mumba mbingu na nchi, akiona hela atakajikiwa kabisa Nasema, kuna maombi ukiomba Mungu hawezi kusikiliza, ila ukitoa sadaka, Mungu anasema ya mm. Haleluya. Kutoa sadaka ni jambo bora sana, jema sana, lakini lazima ulielezee na kulitumia vizuri. Haleluya, yeah. Kwa hiyo angalia tiko wapi? Wana ngapi? Bora kama nimepotea. Saidieni, nilikuwa nimeisha hapa, maana kuna kutoa mifano, ukianza kutoa notes zinaanza kutoa. Mbona hamna anayekumbuka tulishia wapi eh? Johana tatu ishirini, sawa? Kwa hiyo mafundisho potofu lengo lake ni kufanya nini? Ni kuondoa huo uhakika, huo uhakika nitakuambia ukweli, na hii inasababisha ina hata wengine wasipokee uponyaji. Kati ya jambo inawafanya watu wasipokee uponyaji ni hatia, kuona ya kwamba kuna mambo wamefanya, ndio maana Mungu hawezi kuwaponya. Nisikiza Pastor Chris mmoja akasema, mtu mmoja alienda, anaumwa amepata changamoto na anataka kuombewa. cha alicho kwanza alichomwambia akamwambia, samani mtumishi, kabla uja niombea, naomba nikuelezee kwanza Anasema, unajua chuoni chosoma, tulifanya haya tulifanya haya. Kwa hiyo akamwambia, kwa hiyo sasa nitaka tu ujue. Unajua maana yake nini? Kwa nini anataka ajue ya kwamba wakiwa chuoni kuna mambo walifanya? Ni kwa sababu moyoni mwake anajua beyond reasonable doubt ya kwamba hiki kimeo, kuna sehemu nilizingua. Wewe, nikwambie leo habari kamili, mtumishi wa Mungu huhitaji kuwa mbaya ili shetani akufuate. Acha hiyo izame, you don't have to do bad things for the devil to come to you. Kwa Yesu alikuwa anafanya nini? Ndio maana alikuwa anafuatwa <laughs> kazi ya shetani ni kuharibu kazi ya kuharibu. Haya, haya, ni, kazi yake ni kuharibu mahali popote. Je, kazi yake ni kutafuta nini? Mpenyo, ni kutafuta nafasi Haleluya, ni kutafuta nafasi kwa, kwa sababu angalia, uh, uh, unataka una, una, una, una, una, una kumwombea mtu lakini, kwanza ana barriers anakuta ana ana tabia, ana mambo anayojua juu ya tabia ya Mungu, ambayo unataka kurelease nguvu za Mungu imponye, cha kwanza ana resisti. Imagine mtu ambaye anaamini Mungu amempa huo ugonjwa ili kumnyenyekeza, alafu anakuja kwako kwa umuombee. Imagine wakati wa korona, watu wanajua korona imeletwa na Mungu kunyoosha ulimwengu Alafu unaenda kumwombea mtu ambaye tayari anajua korona imekuja kwa sababu tumezingua. Haleluya, haleluya tayari <laughs> <Aleluya>. k <laughs> tayari kwa tayari, hiyo mentality ipo na iko very strong. Ndio maana watu wengi wapoke uponyaji, very strong Very strong. Watu wa dini zote wa... kuna mahali wanaamini ya kwamba kuna dini moja, nafikiri Waislamu wanaamini ya kwamba Mungu akikupiga na ugonjwa sio shetani, Mungu akikupiga na ugonjwa anapunguza dhambi zako. Kwa siku ile utakuwa na dhambi chache za kujibu. Actually, ni, ni, ni, ni suna kuumwa. Because the more you get sick, the more you become sinless. Siknas ni mapacha. Kwa hiyo ukiona naumwa sana, ujue Mungu ananipunguzia hukumu zangu duniani kabla sijaenda huko. Kwaio nikiumwa mpaka nikafa, nimeepuka jehanamu. Nasema natumshukuru Mwenyezi Mungu subuhana, amefanya kazi yake, amemkomoa hapa hapa. Malipo ni wapi? Hapa hapa. Nitakwambia ukweli, kuna Wakristo wanaamini hivyo hivyo. Na ndio maana kuna Wakristo wakiumwa, cha kwanza maombi ya toba wiki nzima. Kwa nini unaomba maombi ya toba wiki nzima? Kwa sababu kuna sehemu naamini anayekupiga ni Mungu, na ni kwa sababu ya vimeo vyako. <laughs> wiki nzima badala ya kupambana kuamini ili upokee uponyaji, unapambana na Mungu. Mungu punguza hasira, Mungu tazama, Mungu. Mungu anakuambia jamani, bora mimi sitazidi haya madude.