Ujaro nienda kwenye birthday kale keki, naambia Jumapili, utaongoza maombi. Asema pastor, mi sitakuwepo, kuna rafiki yangu ana birthday na kwa kweli ya, wanaanza saa saa tatu, kwa ibada inaanza nao wanaanza wanamaliza saa saba. Kwa hiyo kujaro kuna expression, si ndio? eh ina ina effect wenye karama, ina effect wenye nini? Mwenendo, machaguo ya mtu, hekima ya mtu, utendaji wa mtu. kwa it's not a useless activity kwa sababu yale mambo unayo yajua ndani yako, kadi unavyojaa roho, ndivyo unavyoimarika katika hivyo vitu. Ndio maana mwamini anaweza akasoma mstari unaosema kama Mungu tusamehe kama Mungu katika Kristo alivyo tusamehe na akawa na struggle kusamehe. Iko sawa eh? Kuna waamini wanao struggle kusamehe watu wengine? Ya. Yeah. Shida yao ni nini? Hawajai roho. No. Kwa maana yake kujaa roho kuna kupropel kutembea kwenye supernatural kuliko kutembea kwenye nini? Natural. Badala ya kuendelea kwa act kama binadamu wa kawaida, unajifunza kuact kama nani? Mtu mwenye roho wa Mungu. Inaitwa tunda la Roho. Tunda la Roho linaonekana, yes. Upendo, upendo kiwapo utaonekana, taonekana yes. Mtu mwenye upendo haonekani? Okay, anaweza ukamwona hivi usijua ana upendo, lakini ya, activities anazofanya zitaeleza, huyu mtu anapenda kanisa, huyu mtu anapenda ndugu Huyu mtu anapenda watu. Huyu mtu anapenda kuhubiri Injili. Huyu mtu anapenda baada ya kukaa. Kwao naweza nikasema huyu mtu amejaa Roho. Ngwani kuonyesha kujaa Roho. Kwa kujaa Roho ni activity ambayo inatakiwa iende na kwenda na kwenda mpaka kwenye maisha ya mtu. Lakini naanzia wapi? Pale walipofanya nini? Walijaa Roho wakasema kwa lugha nyingine. Kwa kusema kwa lugha ni kama mwanzo lakini sio mwisho wa utendaji wa karama za Roho madhihirisho ya Roho ndani ya maisha ya mtu, kwa lazima tujue tunaanzia wapi? Tunaanzia kwenye nini? Kunena kwa lugha. Aa, nikuonyeshe kwenye Biblia watu waliojaa Roho. Am, namna ambapo iko iko vya kutosha sana, kwa mfano kwa... Ka... Okay. Naomba tuwe kwenye matendo ya mitume sita tatu. Kuna kuna mtu kabisa anachaguliwa kwenye uongozi, wakasema tuchague mtu afanye nini? Amejaa roho no. Na kula anapigiwa kabisa. Waya niulize. nyie mkichaguaga kiongozi kwenye fellowship naangalia nini? anahudhuria maombi. Au wana besi. Eh. Yeah. Sauti kama gani? <laughs> Okay, asemaje sita tatu asemaje? Basi ndugu chagweni watu saba sita tatu uh-huh. Turudie tena basi ndugu, turudie tena basi ndugu eh? Watu saba miongoni mwenu Eh? Kwa wema mtu anaweza kuonekana, walioshuhudiwa kwa wema. Kwa sababu ajiwa kuchagua si ndio eh? Maana lazima point, si ndio? watu wema walioshuhudiwa kwa wema eh. Umesikia wenye kujawa na Roho, full of the Holy Ghost o Holy Spirit. Akalia mstari wa tano, sura hiyo hiyo, neno hili likapendeza eh? he eh? wakamtaja Stefano ehe, mtu aliyejaa imani na kwa amemchagua sababu ameona na anajua, huyo amejaa imani, si ndio eh? Na na Roho Mtakatifu Eh, nenda kwenye mstari wa nane sura hiyo hiyo sita nane. Akija, mwona akija, eh? Sasa ameondoa roho wameandika nini akija, neema na uwezo, akifanya maajabu na ishara kubwa katika watu. Kwa lugha rahisi, alikuwa anafanya miracles eh? Kwa, ni mtu ambaye ana mambo yanayoonekana ya roho tunasema amejaa roho sawa eh mambo ya roho yanaweza kufanya nini kuonekana okay kwa hiyo kujaa roho haina maana roho amekuwa mkubwa ndani yake tunaweza tukaweka lugha ya sasa hivi kirahiso asemaje amejaa matunda ya kazi ya roho iko sawa kwa kujaa roho kutamaanisha amejaa matunda ya kazi ya roho au kuna mambo tunayoyaona na kusikia ambayo siyo ya kawaida, ni ya roho. Iko sawa. Kumbuka Petro aliposema jambo hili nalolisikia na kuliona. Kwa mtu aliyejaa roho kuna mambo yanayoonekana na yanayosikika ambayo sio ya kawaida. Huku ametaje akijaa neema na uwezo. Hii neema hapa sio ya wokovu mm, mm. Neema ni utendaji wa roho wa Mungu, ndo maana alipoweka neema na uwezo hajaweka roho, si ndio eh? Halo, unajua kama mchungaji huwa anajua unapotaka kufanya jambo ambalo ni gumu, kwa maana ya kapasiti ya kibinadamu, uwe makini na watu unaowaambia, si ndio eh? Si ndio? Kwa sababu watu wengi wakiwaza mambo wanawaza kulingana na uwezo wa bajeti yao, uwezo wa mipango yao si ndio eh? Kwa hiyo ukijadili sawa, wajua bwana, hapa na safari ya kwenda UK mwakani, sasa eh, tiketi shingapi pasta? Usirudie tena kumwambia mtu mambo kama haya. Yani, unapanda kabisa Qatar Airways ah, au KLM, yani si itakuwa ghali? Huyo mtu hajajaa nini? Kwa sababu kwa mtu aliyejaa Roho hata ukimwambia ambayo hayawezekani kwa kawaida kimatafsaje Mungu atafanya njia. Kuna namna uta, uta, utafika. Umeelewa eh? Kuna namna anaona mambo. Kuna namna anaona vitu. Kwa namna anavyosema. Kwao yako kwenye usemi pia. Sio tu usemi wa karama, lakini hata maneno ya kawaida ya kila siku. Mtu aliyejaa Roho weza kusema I say Natakiwa tukahubiri Injili Zanzibar, sasa apostolo, mmm, wazungumzia Unguja au Pemba, Nungwi au Paje? Najua anaanza kupa story namna ambavyo ni ngumu, unafanyaje unjilisi Forodhani? Umeelewa eh? Umeelewa? Okay, kwa hiyo huyu mtu ameleta maamuzi kwenye capacity ya utendaji wa natural man, mtu wa asili ya nyama, mtu wa kawaida. Unasikia? eh? Nikwambia kuna mtu mmoja ni, kanisa la kwanza nilojenga kwa kujenga kabisa mimi na mke wangu tulimwachia mchungaji mmoja nauye mchungaji alinipigia simu siku moja, anaomba kweli ila hajajaro, na yeye hajajaro sababu fahamu yake haujaathiriwa wake na nini? na kile anachosema anakiombea, sawa. Kwa hiyo anza, kanisa linaendeleaje? Ah, anga ni gumu sana hapa, anga ni gumu. Sehemu ambayo nilimwachia kuna watu mia moja plus, mikesha ilikuwa inajaa hivi, lakini nimeondoka, watu wakaanza kupungua. Kwa hiyo kwa nini ajajaa roho? Kwa sababu <laughs> Alikuwa anaomba tu, ukimwambia okay, nenda uinjilisi, anawatuma malaika na malaika walivyo waaminifu, hawaendi sababu so, kazi ya uinjilisi sio ya malaika hata kama une, uwe na, pawa, mwambia, nenda kamuhubirie yule alimwambia nenda wewe. Nitakulinda wakati naongea naye au nitamsaidia, mfanye nini mkutane swala so, la kuongea ni kazi yako. Kazi ya kubii ni kazi ya wana, sio kazi ya watumishi, amaanisha malaika. Sawa so, eh? Kwa hiyo anasema anga ni gumu, so, naomba niulize, anga lipi ni gumu kati ya la juu au la hapa? Kwa hiyo kuna maanga mawili, kuna anga la anga, lakini anga la anga halmashauri ya kichwa ilikuwa haijapasifu halitii -ha neno langu kwa sababu roho wa Mungu ndani yako akiwa juu yako anakuwezesha kulitii neno la Mungu, ikiwa ni pamoja na kwenda uinjilizi katu pale. Anawasubiri watu waje, nikakuta anafundisha somo gani Jumapili? fungu fungu la kumi. Unawafundisha nani? Fungu la kumi watu ambao ni waamini wapya namna ambayo fungu la kumi linafungua anga wakati la kwako lenyewe halijafunguka. Shida <laughs> uh, gani hapo, nikajifunza kwa vitendo ya kwa kwamba never send without train, sindio eh? Usifanye nini, usitume watu ambao hujafanya nini ya ja train sababu mimi nilikuwa nimemkuta amekaa mlimani miezi sita, silikuwa siku stini shu miezi sita miezi sita amekaa mlimani, kasema mtu aliyekaa mlimani miezi sita, unaona, ehe, naweza kwangu ilikuwa waza kuungaunga, siku, siku tatu narudi, siku tatu narudi, siku tatu narudi. Mtu miezi sita fululizo, kumbe ana majukumu ya familia <laughs> Sasa, lakini naelewa sasa, kujaa roho kunaonekana hata kwenye maamuzi anga ni gumu. Nilijua akienda kule anapasua miracles eh? Eh? Bora hata mselamini ambaye naenda mlimani siku ta, siku mbili, siku ya tatu nafanya nini? Narudi. Lakini hata taarifa ya kufanya mgonjwa hakuwa nayo. Naombeaga nini? Yani tulimpangia chumba na akafunga hizo chumba akachukua godoro akapeleka kanisani. Tuambiane ndugu zangu, alikuwa ameenda kuomba kanisani au kulala kanisani? Kwanza kwani napeleka godoro kanisani? Sasa nimepata ufunuo, nikuwa natafuta, alikuwa ameenda kulala kanisani. You can't be praying and not find leading of the spirit ya kukuongoza kulitineo la Mungu hilo tu, kwanza kulitineo la Mungu na unaomba siku sitini vitu navyovyomba havipo kwenye ulimwengu huu au havihusiki na huduma alo. Kwa hiyo ni muhimu sana utaona, kwenye maisha ya mtu full of holy ghost, sawa eh? Angalia angalia, wakati anapigwa saba hamsini na tano, wakati anapigwa kujaa roho kunaweza kuonekana kabisa mpaka kwenye matukio ya kupigwa angalia, kwenye tano saba amsa tano nasemaje? Lakini yeye nani huyo, Stefano akijaa roho mtakatifu, akakaza macho yake akitazama mbingu, akauona utukufu wa Mungu na Yesu amesimama upande wa mkono wa kume wa Mungu. In fact mtu anapigwa, lakini yuko kwenye vision, maai kuona hiyo. Jua linatua anamshukuru Baba, haleluya. Namuona Yesu, haleluya Namjua Mungu wangu iye, sio okay. Wewe fire haleluya, amejaa unaweza ukaona. Kwenye tangu kwenye kuchaguliwa huku, kwenye kuhubiri huku mtaani, angalia. Alikuwa naongea na watu, uso wake ukang'aa kama uso wa malaika, na alikuwa wabishana naye. Eh, na watu ubishana na yeye hivyo, we ng'aa toka moto Basabishana wewe. Sasa <laughs> ah, bwana hiyo itakuwa uganga tu. Unaona? <laughs> Mpaka pale anafanya nini? Yuko kwenye mahali kabisa anapigwa mawe. Lakini he is full of Holy Spirit. Hallelujah. Tunajuaje kwamba Filipo amejaa roho? Kwa sababu alikuwa ni msaidizi wa nani? Wa Stefano. Walipochaguliwa pale Stefano, Filipo, Prokoro na wale wengine. Tunajuaje kwamba ah uh, Filipo amejaa roho? Filipo alipo walipotawanyika akaenda Samaria alifanyeje? Sawa, ngoja eh? si amesema tuchagueni watu wenye wana good records, wamejaa roho, watu ambao nimeshuhudiwa kuwa ni wema na waliojaa roho. Akamchagua kwanza nani? Stefano. Wa pili nani? Filipo. Okay, mmemwona Stefano eh? Kumbe kujaa roho ni ongoing, si ndiyo eh? kujaa roho ni continuous, ndugu zangu. Haitoshi kujaa roho mara moja, jaa roho kila wakati, jaa roho kila siku, jaa roho kila mwaka, jaa roho kila jioni, jaa roho ja, iwe uwe deliberate kujaa roho, si ndio? Kujaa roho. Eh? Kujaa roho. Kujaa roho watu watakucheka, unajaa roho sana, ila watauja kuangalia idadi ya watu liwafikia kwa, liwa kwa injili Namna ambavyo imekuwa easy wewe kufanya miujiza, namna ambavyo imekuwa easy wewe kusaidia watu kujaa roho, pia kwenye injilisi. Namna amba, kwa ina, ina, kuna matokeo tu yanaonekana, si ndio? Eh, mtu ambaye anaweza ajai roho, lakini check kama anaweza akawa na spiritual impact, kwa sababu impact ya spirituality ya mambo ya roho haipatikani kwa kula vizuri ugali, eh, kula ugali, mkula vizuri, eh, kula chakula vizuri, balanced diet eh. Kula chakula bila kukosa, haipatikani. Do you know, unaweza ukawa na hela nyingi na ukajitahidi kukusanya watu na ukafanya mambo yote yanayoitwa ya huduma, lakini kuna vitu utaviona kama hakuna utendaji wa roho, si ndio eh? Ndio maana watu wengine, kwa sababu hawataki kujaa roho, wakitaka kuleta watu kanisani, wanarely kwenye matangazo moja sio mbaya kuwa na matangazo si ndio eh? in fact, kambi hii hatujaitangaza, lakini watu wapo, eh, na hawajapungua kambi ya mwaka jana, si ndio? Aha, hiyo ni moja. Halafu inabidi utafute vitu vya nje kuvutia watu, kwa sababu vitu vya roho havipo. Kwenye mkesha, inabidi uweke kahawa eh Jumapili wakija wageni, ili wasiondoke uliowaita, inabidi Jumapili uweke nini, chakula cha wageni, soda kwa ajili ya wageni, na unatoa option ya kuongea na mchungaji. Mchungaji anakuwa na masaa mawili ya kuongea na wageni ili kuhakikisha kwamba anarudi tena. Kasabu, chochote, chochote, kwa sababu ulipohubiri hukufanya chochote, hawakuvutiwa chochote, hakuwa na nguvu yoyote ilikuwa inawashawishi wabaki. Kwa hiyo inabidi utengeze kitu kingine cha kuhakikisha wanabaki, ambayo ni nini? Natural sio spiritual kwa hiyo unaanza kujenga vitu kama hivyo, unahakisha unajua, ili watu waje, inabidi tuwe um, na kuna kuna kinanda kinaitwa Korg, so ya mara Korg, yaani ile. Halafu hakikisha oh, kila kijana akifika tu kanisani mpe kinanda, mpe keyboard, mpangie kazi ili asirudi. Watu wengine wanalipwa wabaki kanisani. Kwa nini wanafanya hivyo ni? So, sababu when you live supernatural you rely on the natural. Huduma ni kazi ya Roho. Mtu mmoja aliniambia zamani namna unavyo attract watu kanisani ndo namna utakavyowatunza. Basiondoke. Ukianzia okay, na keki hakisha keki inaendelea tumesikia eh? ukija tu hapo, eh? eh, keki mbili pale paleema eh? Nienda kanisa moja Dar es Salaam, mimi na mke wangu, tulikula mandazi mazuri kweli kweli, tulirudi Jumapili ningine lakini tukagundua kuna mambo tunapenda kuliko nini, mandazi na chai ilikuwa nzuri eh, super da super, chai ilikuwa nzuri no. Mandazi ulikula mangapi? Ma, manne moja? Ha, mawili matatu, eh matatu. Ha, eh location <laughs> GPS isovi. Mwesikia, wana location. Unataka uende ibada moja au? Eh, unataka uende ibada. Unapitia. Iko kwenye njia yako hiyo, kuendelea kwa hiyo. Ila sikuonyeshi ni hivi. Ah, unaweza akajikuta mtumishi, kila wakifika wageni wabaki ongea na mchungaji, unabaki pale. Wiki ile ukuta ulikuwepo. Ya, lakini sikuongea vizuri na mchungaji. Umeona nini? Mandazi. Ah, mandazi alikuwa mata. Yule mama aliyetengeneza amebarikiwa sana. Mkono uliobarikiwa. Ha! Mandazi matamu vile. Unaweza ukapata ugonjwa wa kisukari kwa kula mandazi ya baba. Unaenda jua vingine na kula tena. Na hapo umekuwa kwenye kiyoyozi. Utaacha kuja tena. Kama tumbo ndo kiongozi wako, Hakika unaongozwa vizuri sana. Utaemba, "He baba, he baba, nalifurahia waliponiambia twende." Twende tukale mandazi. Kwa hiyo una rely kwenye natural natural kabisa. Vijana wengi wa siku hizi hawaendi kwenda mikesha mpaka kuna comedy kwao pale, tunaweka pale makomedia wengi. Leo wanaanza MC comedy, lazima MC MC fulani MC fulani watakuwepo, wanafanya no, show za kibaba. Haleluya, tumejaa pale, tunachekeshwa. Maombi dakika tano neno kumi. Ha, neno daka kumi neno daka ishirini ishirini, ipigwe neno kidogo hapa tuende, alafu kwa sababu hawezi kumwabudu Mungu, hawezi kunyanyua mikono juu wakalitukuza jina lake, wamesha kwa kanol, hawezi kuhendo worship kumeditate the word of God, tunamtafuta DJ ambacho tunamleta mmoja Ukiacha mambo ya roho, ndugu zangu, nisikilizeni, watumishi wa Mungu. Mkiacha mtatafuta vitu na mtapata. Ha, DJ amesema tutakuwa na DJ Julius Kainga, J Kai, J, J. J. Kai, eh, yeah, DJ J Kai anapewa pale, baba. Unaona DJ J Kai sijasema. <laughs> <laughs> Roho amesema bwana, DJ J Kai anaitwa baba pale. Halafu sasa wakati unapiga wimbo zinazopigwa hawezi kupiga ka kuisifu kazi ya msalaba. Hawezi. Hasiwezi kubeba kusema tu Yesu amekufa na kufuka wanachoka. Asili yangu ni wewe wanachoka. Yakobo! Haya haya. Nasema, twende mbele. Huri yuko. Kulia. Kushoto. Tayo tambea moyo. Hata wewe ni manake. Tose tose tose tose tose. Mtu anazidi kufanya nini? Ah, wanaja tukimaliza ibada twende uinjilisi na wale watu eh. Twende wapi uinjilisi, uinjilisi unaitwaje kwao? Karibu kanisani kwetu hmm. Pasta wetu anajali sana vijana, in fact ana huduma wa vijana mimi niliambiwa kwenye kanisa hilo hilo mchungaji anapenda sana watu wapya hapa. Ni mahali ambapo kama una kipawa chochote utakuja kumtumikia Mungu kwa kipawa chako. Hapa sio hapo. Yanafanana ko, that's the problem when you don't stick on what supernatural wakija sasa, kama JFG wanashangaa, mnaena kwa lugha lisali moja Umeona wanapata tabu. Kwa nini? Uh, they are not used to super natural. Okay, kuomba afadhali. Ngoja mfurahi katika roho. Nimewaelewa kila kitu, hata maombi ambayo alikuwa aombi anahisi anaelewa. Hata maombi nafikiri naelewa, ila ya kufurahi katika roho hii sijaielewa kabisa. Narukaruka kabisa kanisani, mnarukaruka. Ngoja ngoja ngoja, huyo huyo jana Yanga alivyokuwa anacheza na Simba alivua koti. Sio koti t-shirt, alivua t-shirt. Ngapi? saba mbili, anashangilia anashangilia. ah, ah, ah, anashangilia nini? Goli, mpira umeingia wapi? Pff. sisi tuna uzima wa milele tukishangilia, you feel bad. Wa feel bad nikisema Nafurahi Mungu ameniokoa na dhambi milele nikifurahi hapo mtu anaona mbona mbona mbona siko serious za mambo ya Mungu Kwa wasema Yesu amekukomboa wa wewe ni raia wa mbinguni permanent citizen of heaven by Jesus Christ Yanga jana wameipiga Simba tano moja. you are canal, wewe ni mtu wa mwilini, usifikiri sisi ndo tuna shida, wewe una shida, una act smart but you have a problem, bora uje kwenye chama hiki usaidiwe, umeelewa? <laughs> Kwa hiyo ndio, ndiyo watu wameshakuwa canal, kianzikwa mambo ya ro, response yao iko nini? don on on iko down, down, down iko town. Kwa hiyo tuwatafutie vitu wanavyopenda, tunaenda kuangalia angalie, klabu wanafuataga nini nini, disco light, tuweke vijana. Tukifanya ibada wanachukua selfie, haleluya, haleluya! Hapa hamwazi Jehova wala nini, anawaza nini? post Instagram na ameweka hivi ili apate good reel. Haleluya! Unaona, session ya worship, simu kama mia mbili zimesimama na bado kuna kamera ya mtu anayechukua ibada. Sasa huyu anafanya nini? Ama sema uwepo wa Mungu ulikuwa mkubwa sana uwepo wa kanality ulikuwa mkubwa sana. Rafiki yangu mmoja akasema, mimi nimeacha mwana wenye matamasha ya uimbaji kwa sababu hata ujaribu kuconcentrate, mwenyewe kuabudu, yule anayeabudisha anakuondoa waja, waja, waja. Is it a worshipper or a dancer? Wajaribu kusikiliza achokiimba. Sasa ndo maana naweza kuhakikishia waimbaji wengi wa nyimbo za Injili wanajifunza kumwimbia Mungu kutoka kwa Diamond, kwa Diamond is leading many Christians in worship, is the worship is leader isiiaide nataka niseme kanalite haleluya. Kwa mambo ya roho yanaweza kuonekana, yanaweza kuonekana kabisa, kabisa. Yanaweza kuonekana. Mtazamo wa mtu juu ya mambo ya roho unaweza kuonekana. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Vijana hao hao, ikitokea mtu amelipuka pepo wanapisha, sema mama, mama, daddy, daddy, daddy, mommy, mommy, call pastor, call pastor, this is serious, this is in the coma. Ajua hata mtu kwenye trance na akiwa possessed by demons, hajua kwamba huyu mtu Yuko anaona maono au yuko na mapepo. Is it is in coma? Oh, that can be serious. Ambulance. Ambulance. Hallelujah. Kwa mambo ya roho, anaweza mtu, anaweza akawa full of the Holy Ghost na maisha yake yote akaonyesha. Hallelujah. Hallelujah. Tumeelewana mpaka hapo. Angalia kwenye kumi na moja kuna mtu mmoja ambaye anaitwa ni barnaba bila shaka kumi na moja ishiri na nne hasa maana alikuwa mtu mwema angalia mtu mwema kumi na moja ishiri na nne mtu mwema amejaa amejaa nini amejaa nini roho mtakatifu na nini na imani mbele nasemaje watu wengi wakaongezeka upande wa bwana muone effect watu wengi wakaongezeka waka upande wa bwana bila shaka huyu ni nani barnaba Cheke hapa yah, ishiri na bili nasemaje, shinamojanasemaje ishina moja nasemaje, mkono wa Bwana ukawa pamoja nao. Unaona, mkono wa Bwana e eh? Watu wengi wakaamini wakamwelekea Bwana. Angalia, habari hizo za watu zikafika masikioni mwa kanisa lililokuwa Yerusalemu, wakamtuma nani? Barnaba aende hata wapi? Antiokia. Kwa hiyo Barnaba naye alikuwa mtume, si ndiyo eh? Naye alipokusha kufika na kuiona neema ya Mungu akafurahi akafanya nini? Akawasi wote wampatane na Bwana kwa kusudi la moyo. Angalia msari shi na moja: maana alikuwa mtu mwema amejaa Roho Mtakatifu na imani, amejaa Roho Mtakatifu na imani. Angalia, alikuwa mtu mwema, amejaa Roho Mtakatifu na imani. Hichi ni kitu ambacho ni i witness, macho yanaona, watu wanaweza wakasema amejaa. We nikwambie, we nikwambie nikwambie, ni juzi mjana ni niliwambia, katika ulimwengu huu watu wanajua kama siku hizi kanisa linaoperate kwenye nguvu za Mungu hau limeacha, kwa sababu zamani mtu hata kama ni muislamu hata kama ni mpagani, kuna aina ya vitu wakiona, kama mapepo wakiona, wanatafuta nani? mlo kole kwa nini wanamtafuta? Akasema hili anayeweza kulikomesha ni hata. Wakimwona mtu ana shida, labda akichaa, haeleweki, baada ya kumaisha sober house, wanapeleka kwenye nini? Prayer sehemu wa -wa -wa -wa -wa gani? Wanafanya nini? Mkesha, okay, mkesha ya leo ukileta Mtu mwenye pepo ataamka mwenyewe kucheza, eh? Anakuta macheza biti za Diamond na namna anasema, yeah hapa ndio nyumbani. Hawezi kumpagaa tena kwa sababu chakula kiko confusing. The church look more of the world and the world look like a better church. Mesikia eh? Kwa ni muhimu sana angalia, anaonekana ni mtu mwema ambaye amejaa roho na imani. Hivi ni vitu ambavyo mtu aliyejaa imani ataonekana. Mtu mwema ataonekana. Mtu aliyejaa roho atafanya nini? Ataonekana. So my dear brothers and sisters, tujue kwamba mambo ya roho ni halisi. Ngoja nikwambie. Ngoja nikwambie. Kuna mambo kwenye maisha ya mwamini ya wakati hayapo, yataonekana hayapo hata kama ataficha kwamba hayapo. Kwa mfano, minasemaga hivi, kujaa roho hakuwezi kukuficha. Si ndio, eh? Itaonekana, huwezi kujificha kwa mijaa roho. Vivyo hivyo kama ujai roho utaonekana pia. Ni kama kuomba, si ndio eh? Kutokuomba ni kama kushika mimba, utaficha miezi kadhaa Si ndio eh? Lakini ukianza kuenda kumwili, kila mtu atajua. So, ah! Tafunga utafunga itakuwa sehemu ukifunga unaumia unaachia. Unajua vipi sister? Na vipi jefu wapo? Unaanza kula udongo, wale wengine amli udongo. Tunaanza kula udongo sasa. Vipi? Umeelewa eh? In fact, kama mtu aombi, mchungaji wachungaji wote wanajua hizi ripoti zetu za kila siku zinafuja mambo mengi sana. Kama uombi, zile ripoti zinasema. Hata ukiandika nimeomba two hours, zile ripoti zinasema. Sababu hizo two hours tutaziona kwenye effect i kujifunza. Ah, nimeomba two hours kujifunza neno, dakika mbili. Okay, kuna series unaisikiliza miezi mitatu huko kwenye audio ya kwanza, alafu kila siku naomba mazaa Naomba nini? Namwombea mchumba. Huyo mchumba Roho Mtakatifu, namwombea arudi. Ashuke. Imagine. Kwa it says a lot. Says a lot. Kwa sababu mambo ya roho, ndugu zangu, ukianza kuwa serious tu kwenye eneo la kuomba kwa bidii, kujaa roho, you see the effect. Hata kama ungekuwa utaki. Nimesemaje? Hata kama ungekuwa utaki. Utaenda tu sehemu unaona ufahamu wako uko juu ya vitu fulani. Mtu anaweza kaongea kitu, unaongea kama kawaida, lakini kumbe unaongea kwenye levo ya wapi, ya hapa, lakini imekuwa kawaida kwako. si si si ndio, eh? si ndio. Kwa, kama ufahamu wako kwa sababu naomba, kwa sababu najaro, ufahamu wako unajengwa, unknowingly unajengwa, una mtazamo wako unaanza kuwa tofauti kabisa. hata hata, sikiliza, usiposhtukia hata usipo kushtukia. Okay. Hivi ni, ni lini uligundua kwamba elfu kumi ni hela ya kawaida? Okay. Kuna wakati ukipata elfu moja unaitunza kama mboni ya jicho. Eh, kuna wakati elfu kumi ukidondosha you don't even think twice. Sema nitakuwa nimeacha kwenye gari tu pale. Si ndio eh? Okay, ngoja nikuambie, kwenye kudondosha unaweza usielewe. Okay. Umeambiwa kuna tatizo, Ninahitaji laki moja okay. Kwa watu wengine ni tatizo, ifa akisikia tu laki moja ni kama imeisha, ila duyuna you know, kuna watu wanateseka kwa kukosa laki moja. Si ndio? Eh? Kwa maana yake kuna ufahamu umejijenga ya kwamba laki si pesa la kusumbua, si ndio lakini eh? Kuna mtu huyo huyo akisikia kuna issue milioni ishirini, hata kama ana namna ya kupata, anaweza sifanye nini, asitafute akili yake, nasema hiyo sio, huo sio uwezo wangu. Hata kama ana mtu anamjomba mwenye hela ampendae sana, mwomba laki moja, sio elfu ishirini, milioni ishirini. Kwa hiyo kuna mtu mwingine hata akipewa milioni ishirini anaweza akakataa, na wengine wako hapa ha. Aza, aza, aza, mimi natosha laki tano maximum na natosha. Kwa hiyo huo ufahamu umejengwa kwa muda kiasi kwamba kuna namna umeanza kuichukulia vitu kwenye level fulani, lakini hakuna siku tulishtuka kwamba ukisikia ah, bado laki mbili ukasikia in fact, ukisikia bado laki mbili umekumbuka sehemu mbili ambazo nakozipata au sehemu moja, si ndio eh? Okay, wangapi walirudishwa shule kwa sababu ya ada ya elfu ishirini? Okay. Leo ukisikia mdogo wangu anafusha ada kwa sababu ya elfu ishirini na wazazi wamemrudisha kwa sababu ya elfu ishirini? Eh? Wanazingua elfu ishirini na mrudisha mdogo wangu. Elfu ishirini ni ile unaenda sehemu unakula kitimoto na hujashiba. Watu wanakula hapa elfu tano wanakula kitimoto kabisa, elfu ishirini Mi si wasemi ila makuna... <laughs> ah, wako na uona aa ah, imetokeaje? Enda sehemu moja wakati fulani miaka fulani, sasa mwaka gani, nika nania chakula pale, niliangaika kutafuta chakula elfu kumi yaani Kidogo nirudishe na ni menyu. Hamna chakula cha elfu kumi. Kwao unaangalia kutasa kwenye starter. Kusap, sasa, F F F chakula, And, nikoma, kwa sababu sasa nasoma kidogo elfu sitini, elfu sabini, elfu themanini. Chakula cha kawaida laki tatu. Yaani nikisoma namuonea huruma mlipaji. Ijapokuwa anaweza kulipa. Si sasa. Usabaki, sasa baki tu. <laughs> yaani unaweza kumwambia, hiyo uko tayari kunilipia laki tatu. Kwa nini usi? naweza ukala chakula cha laki tatu, laki tatu ukasalimiana bye bwana tuonana ikijayo. Oya, ndio kula laki tatu na hamsini hapa. <laughs> Na sina nauli Bora. <laughs> lakini you grow mpaka unaona mpaka ukienda s mpaka ukienda ukikuta chakula kinauzwa elfu mbili mia tano unaweza wakataa. Sio kwamba ni mbaya, lakini tukiona kama ni ngapi, naona aa, unakuta chapati, chapati mia mbili, chapati mshilingi ngapi? Sijasema chapati ya mia mbili sio nanii, nazungumzia mentality ya mtu eh? yeah. Kuna chapati za mia mbili supa kabisa. naona. Mtu mwingine tu kusikia bei ya kujifungulia hospitalini, aliposikia ni bure, akasema siendi, sitamtaja ni nani, akaenda sehemu nyingine. Ni mtazamo ambao umetengenezwa kwa muda kwa mambo ambayo amekuwa akiwaza na kuyafanya hivyo. Kwenye mambo ya roho, unajengwa kadri unavyo practice. Ndio maana hata unaposoma neno la Mungu sana na kuomba na kufundishwa, kuna mambo taanza kufanya ambapo shida yako ni moja, you will feel as natural, lakini isikuwa supernatural. Unaona ni vitu vya kawaida, lakini watu wanaona wanafanya maajabu si sindiyo? Wewe imefika kwa mfano watu, watu wanakuja mkesha Sinza Imefika hatua kuomba masaa sita ni kawaida, kiasi kwamba akija mtu mwingine pale anampelekesha masaa sita akijua naye anajua kuomba masaa sita ambia utasimama baada ya masaa mawili kwamba baada ya masaa mawili huyo mtu atakuwa amechoka, lakini <laughs> yeye masaa sita Umeelewa, manake amejenga stamina kwa msaada wa roho wakati wanaomba, mpaka imefika sehemu imekuwa kama culture, ni nomo kuomba masaa sita umeelewa maana yake. Lakini kwenye haya masaa sita mtu anaweza akaja shangaa, watu wanasemaga oh, hawa watu wanahubiri hivi, wanailegeza Injili, hata kuomba watakuwa hawawezi. Waja kwenye mikesha, kuja kwenye mkesha cha kwanza atatuonyesha kwamba yeye ana mmm, supernatural kuliko sisi Kuwa trained so important. Mtu aliomba mahali amekaa hivi, anaomba masaa thelathini. Mi mwenyewe nikimwona tembea kidogo, namkuta yuko pale pale. Unauliza, yuko kwenye maono au bado anaomba? alafu ni binti, naweza kusema ni kijana w, ni binti, lakini she has a practice of praying long hours kiasi kwamba seti hawa si kama kawaida. Ukiwaambia wafunge, sio kama wao funge, huku naangalia saa. Haleluya, haleluya rikibe soko haleluya. Unaona mtu ameacha tanga, kumbe anaangalia saa kumi na moja dakika hamsini na nane. Haleluya, haleluya, thank you Lord, thank you Lord, thank you Lord, kamili Siku ujifungie ndani, unaamka ufungui mlango, unapiga dua asubuhi, mchana ni tanks, unapiga usiku, unaingia hujui time, huko ulimwengu mwingine hauhusiana na wewe. Yehe, unasikia njaa inakuja inaondoka kama mchana ilivyokuja ikaondoka, lakini unasimama kama mlima Sayuni, unapiga unapiga mpaka saa kumi usiku inafika, we don't know, uzingi natokea Ah, utasikia vyura na nini unapiga kelele, unapiga unapiga unapiga unapiga unapiga, una baadaye unafungua nasema, saa yeah. Kwani ngapi? Ilianza tarehe ngapi? <laughs> Unajua, mifungo ya watu wengi iko effective kwa sababu hawafungi kweli, sababu kuacha kula peke yake sio lengo la mfungo. uh -huh. Kuacha kula hata wanao maintain wanawacha kula lakini kwacha kula alafu umekaa Facebook na peruzi page ya kwanza, page hiyo ndiyo dua yako, hiyo page ya tatu, haya ndiyo mambo ya roho. Unamwangalia mwiji wako pale, unamaliza, unaangalia na TID anavyo trend, unamaliza, unaambia don't pass my interview here, unaangalia, unaendelea, unapiga kwenye mfungo hivyo, unapiga nyingine, unapiga nyingine, unasema ah, eh, unakagua na magari, wow, unafunga hivyo eh? Ndio maana wakati mwingine inabidi mje sehemu kama hii, mpate muda wa kutosha. Na ndio maana hapa huwa unapokea vitu vingi kuliko kwenye mfungo wako mwingine, sio kwa sababu hapa kuna upako sana, lakini concentration yako imeelekezwa kwenye mambo ya roho. Kwa unapokea kwa namna ulivyoelekeza shauku yako mahali fulani, si ndio eh? Si ndio eh? Ndio maana if kama kwenye kazi yako unaweza ukapata muda ambao unaweza ukapata mahali ukaomba two to three days Out of people. It will help a lot. A lot. Omba hata wakati mwingine likizo kabisa ya kwenda kufanya nini? Mambo mangapi? Mawili: kuomba kujaa roho, si ndiyo? Eh, na kujifunza. Is very good. Upotee tu mba, mbali na watu, utoke kwa watu ili upate kuja kuwasaidia nini? Watu huwezi kuwasaidia wakati tunaangalia facebook kila saa na kila mahali. sometime you do like you are Lord. Yesu akapanda mlimani akaenda akakaa siku kucha. Hatujui alikuwa anajua roho, hatujui, ila alikuwa mlimani. Kama alikuwa anapiga hey ratepa, hatujui, lakini tunajua alikuwa mlimani akio akiomba. Nobody record inside azamlimani. Akirudi asubuhi, wanamletea mtu mwenye pepo bubu na kiziwi Wakimletea semi ngoja kwanza tu, tuimbe mba kwa budi. Sasa shuka Bwana unacheua oh, oh, ugali na uweza na nguvu. Shuka Bwana na nguvu zako, tutembele Bwana ah, shuka bwana. Kumbe wewe ndio ujashuka mlimani, haleluya! Kwa hiyo sio kwamba unaongezewa, hauombi ili upate roho zaidi, haufungi ili upate roho zaidi, hauendi kwenye kwenye kwenye, kwenye, kwenye makesha au kukaa mahali pa utulivu secret place ili upate nini, upate favor zaidi kwa Mungu? No, inakujenga wewe uweze kupokea mambo ya roho. If for your maintenance, not God. Hatufungi tumshawishi Mungu, hatuendi mlimani tumshawishi Mungu, hatutafuti private prayer place tumshawishi Mungu. Tunajifunza kupokea, tunajiweka sisi katika upokeaji wa mambo ya nini, ya roho. Hindrance ya utendaji wa mambo ya roho sio Mungu, ni nani? Sisi kwa hayo mambo sijui ni maa, tunafunga, maa tunakaa mahali, tunafanya kambi, sio kumshawishi Mungu, ni kuexercise, ni kujiweka, ni kujiseparate ili tufocus, ili tufocus. Ma, wakati mwingine mtaani kwenu ukikatiza tu hapa, unakuta kimeo pale, kimeo pale, kimeo pale, unatulia mazingira kabisa, unaomba. Zile zama za wakristo kwenda kuomba mlimani siku tatu, zirudi halo, siku tatu tu alone huko mlimani tunaomba. Ah, huko tu mahali umeenda, kwenye sehemu umekaa, unaomba Three days, Three days, simu umeacha nje, si ndio? Mitandao iko nje, wewe unajiconsecrate, wewe unajitengenezea usikivu kwa Mungu, wewe unajitengenezea hamasa ya kuona utendaji wa mambo ya roho, wewe unaanza kusoma na kufikiri juu ya huduma yako na kufikiri juu ya maisha yako lakini watu wengine wanaweza kufikiria, nakwambia, yani, jambo nimeliombea sana okay. Umwae kupata sehemu katulia siku tatu kuomba? Hapana. Umwae kuomba ni sali moja? Hapana. Lakini nimeliombea sana, mwaka wa tatu umefikiria, mwaka wangapi wa tatu? Maana watu wengine kufikiri wanafikiri kuomba mwae kutoka na na kuombea, na hawaombi au mwae kumwambia tunakuombea, na hujamuombea, sababu nakuombea kwa watu wengine, nikisha sema nakuombea, ni kama nimeomba au kwa sababu tuna nia ya kuona kitu fulani kwa learn that. Kwa nini? Kwa sababu tunataka zaidi. Tunasema evangelism and discipleship supernatural, tunataka zaidi, tuji incline kwenye supernatural, kwenye kutembea kwenye nguvu za Mungu katika utendaji wetu wa huduma. Baada ya kwamba tumejua sabio hako hivi, tuna uzima wa milele tumesamehewa dhambi. Yes, hiyo ni what to say, si ndio? Eh, cha kufundisha lakini cha kuonyesha ni utendaji wa karama. Umelewa, eh? Umelewa. So you get some time, ambao unaji pata mahali ya, na kuomba pata mahali ya kuomba. Bwana asifiwe. Pata mahali ya kuomba with your business schedule. Okay, ukiumwa siku tatu kazi zako zitakufa. Okay, by the way, ukiumwa siku tatu maisha hataendelea ulimwenguni, ataendelea kwa hiyo you are not very important kwenye natural affairs. Ukitaka kujua kwamba uwe sio muhimu sana, uwe kwenye koma siku tatu, dunia itaacha kuzunguka, kampuni itafungwa. Tafuta likizo, acha ujinga, get some time, you get yourself prayer. Prayer wajaro, wajaro, ili uwe na chakusema na chakufanya uwe na chakusema na chakufanya, tumeelewana? Mpaka kuwepo na chakusema na chakufanya, tuko mpaka hapo eh? Uwepo na chakusema na chakufanya. Chakusema maana yake ni fundisho, chakufanya maana yake nini? Utendaji wa karama za roho Mtendaji wa roho aliyeko ndani yake ndani yako, tumeelewana Mgabo? Kuna mtu ambaye ana jambo la kusaidia hapo. Kwa fanya iwe uwe deliberate mwaka huu, niseme kabisa mwaka huu em, tenga some time to do that, si ndio eh? Tenga some time to do that, sema njia mojawapo ya kukuamua kwenye ukuaji ni kuwa deliberate. Kuwa deliberate, deliberate maana yake ni kukusudia. Ndugu zangu, ukuaji hauji by convenience hauji kwa kudhani. Mimi nadhani kiendelea tu hivi nitakuwa. Kuna watu wanaendelea kwa kusema nataka kuendelea na ninafanya jambo litakalo nisaidia kuendelea. Tuko mpaka hapo, eh? Tuko mpaka hapo eh? Kwa hiyo anasema mtapokea nguvu kwao kule, kuja kunaachilia nguvu juu yako akija Roho Mtakatifu juu yako. Matendo ya Mitume moja nane, mtapokea nguvu iko tukaangalia. Kwa hiyo kuwa shahidi, kuwa shahidi, ngoja niwaambie, kwa kuwa shahidi inategemea nini? Kuwa shahidi inategemea nini? Kulingana na Matendo moja nane, kuwa shahidi inategemea nini? Kupokea nguvu, si ndio? Eh, kupokea nguvu unapataje? Kwa kujaro. Okay, kwa hiyo unapokea nguvu muda gani? Mara moja kila siku kila wakati kwa, kwa hiyo huwezi kusema kutembea kwa experience. Jana nilijaa roho inatosha kwa huduma yangu ya miaka kumi. Hiyo ni daily activity, kujaa roho ni kila siku. Kwa nini? Kwenye Matendo ya Mitume mbili walijaa roho, kwenye Matendo ya Mitume nne walijaa roho tena Tukasoma mpaka mahali pale kafanya nini? Pakatikiswa, walijaa roho. Kwa inawezekana kujaa roho leo, kesho, leo asubuhi, mchana, jioni, unaweza ukajaa roho siku tatu mahali pamoja, sawa? So, siku tatu mahali pamoja. Mitume kwenye sura ya kumi na tatu ya Matendo ya Mitume walikaa mahali pamoja, walikaa mahali pamoja. Kazi yao ilikuwa nini? Kufunga na kuomba. Alafu akasemaje? Roho Mtakatifu akasema, nitengeeni Barnaba na Sauli. Kwa watu wakikaa mahali wame consecrate kwa ajili ya kumfanyia Mungu ibada, kwa maana ya kufunga, kuomba. Maana yake ya kufunga na kuomba vinaenda pamoja. Ukiwa unaomba bila kula, maana yake ndo umefunga, si ndio? Yeah, unaomba lakini hauli Roho Mtakatifu akasema, imagine, huduma ya Paulo imezaliwa wapi? Kwa watu waliokaa mahali hawana chochote, wanakifanya zaidi ya kufunga na kuomba na kumfanyia Mungu ibada. Roho wa Mungu akasema, si ndio? Kwa inawezekana atakiwa aseme mapema, lakini he was waiting for that moment, moment ambayo watu wamekaa mahali pamoja muda wa kutosha kama umefanya huduma kwa muda, unaweza ukaelewa. Hata kwenye maombi, kama unaomba muda mrefu, utagundua akili yako mara nyingi inakuwa kwenye uongozi dakika thelathini za mwanzo eh? Mostly utawaza ugali, utawaza maharage, utawaza mtu ambaye alikumwagia maji barabarani, utawaza unapambana, una, una na mawazo lakini, the more unapoomba, ni kama vile unahama kutoka kwenye mawazo yako mpaka kwenye mawazo mengine. Kama umeexperience, au ni mimi peke yangu tu, si ndio? Mpaka kwenye mawazo mengine, ni kama kuanzia pale unapata flow zaidi kuliko dakika tatu za mwanzo, have you ever seen that? Sio kwamba hauomi lakini kuna kuna connection unaikosa kwa sababu bado akili yako inafanya nini? Inawanda, kwa sababu akili ya mwanadamu huwa inaenda kwenye noise ikianza kukul unaweza ukasikia maelekezo vizuri sana in fact, unaweza ukapata vitu vya kufanya vilivyo wazi kutokana na dakika ya za mwanzo. Wewe nikwambie, in fact hata siku ya kwanza itofauti na siku ya pili. Siku ya pili you are more clear than siku ya kwanza. Kwa hiyo huko kukaa katika maombi kunasaidia sana upokeaji wako, hakumwathiri Mungu. Kunasaidia sana upokeaji wako, kunasaidia sana upokeaji wako. Inasema hapa haya kama instruction kabisa, kama maagizo. Haya yatakusaidia kwenye maeneo mengi sana, kwenye maeneo mengi sana. get off sometime Get off social media, achana nayo WhatsApp, tusikuone, uwe mahali unaomba. We mahali unafanya nini? Unaomba wangapi? Mmenielewa mpaka hapo? Kwa hiyo ni muhimu sana kazi yako kule, hoja sina prayer point. sio mazo lazima si wei prayer point kwenda tukujaro pale, unapata prayer point kwa sababu so, anenaye kwa lugha anaena na nini? Mungu mambo ya siri. Anapoendelea kunena, kuna mambo anayapokea, kuna misisitizo anayapokea. Inawezekana kuanzia pale prayer point zikafanya nini zikaanza, ko naweza nikapanga kwenda kuomba bila prayer point. Yes, tuko mpaka hapo eh? Kuanzia hapo naweza wakawa na vitu vya kuombea. Aleluya, najaa roho tu pale, nanena kwa lugha tu lisaa limoja, masaa mawili, masaa matatu masaa manne masaa tano masaa sita. Unajua ni rahisi kusikia njaa wakati umefunga kama uombi, si kama umeelewa? Kwa basically mtaani, wakati wa shughuli za kawaida, watu wengi wafungaki vizuri. Unaelewa hiyo, kama umewahi kufunga unaweza ukaniambia. Ukiwa na shughuli za kupika na kuchangamsha pale nyumbani na umefunga, basically unaweza ukapoteza mfungo wako unatenga lisali moja la kuomba baadaye, ili kama umefunga lisali moja sababu. So, lengo la kufunga sio kuacha kula pase. Kuna kile kitabu cha kufunga Reloaded. Lengo la kufunga ni kutoa ni kujitoa kwenye mahitaji ya kawaida including kula, sio kula tu. Mimi nasema kwenye kizazi chetu watu wakiacha kwenda kwenye mitandao ni mfungo mzuri, hata kuliko kula, kwa sababu kula haikudistract sana kama kukaa Facebook yeah? Ndio maana eh, mi kuna nyakati kabisa na ziinstall na ziuninstall piu piu piu piu, siku tatu sina wazi, na focus na focus. Nilifanyeje? Siku moja niliangalia kwenye simu yangu nikagundua muda niliotumia kwenye mitandao ya kijamii ukichanganya Facebook na Instagram ni mwingi kuliko muda niliotumia kuomba. Facebook time five hours per day. Prayer time 30 minutes. Maana yake nini? Okay, tuache hiyo. Nilikuwa nafanya biashara Facebook? Hapana. Instagram? Hapana. Nimeingiza shilingi ngapi? Hamna. Okay. Wameokoka wangapi? Hamna. Ulikuwa unapita reel after reel. Wow, <laughs> <Real. laughs> now I can keep you busy. Umeelewa eh? They can keep you very busy. Very busy. Do you know kwa kizazi chetu sasa hivi ukiondoa tu simu hivi hizi za nani, ghafla unajikuta tuna muda mwingi mikononi ambao huwa tunautafuta. Unajua hilo? Unajua hilo? Unajua hilo? Okay, muda wa kukaa kwenye simu, simu yangu sioni muda wa kukaa kwenye simu, ukiondoa tu social media, ukiingia tu umesoma group zimeisha dakika, unaona zimebaki hivi kwenye lisali moja, kumbe una dakika nyingi like. kwa nini wakati huna, kwa nini wakati mwingine unakuwa kama una dakika za kufanya mambo ya roho? Ni kwa sababu ni kwa sababu uko uko online, uko nini? Uko online nini kiasi kwamba ukiwa online unakula, uko online, kuna wanafunzi wa kumpigia simu lakini una peruzi, una peruzi. Kwa perus, ah, nimesahau kupigia jana. Nikuwa bize sana. Wakati wakula uliweza ulikuwa unaweza kumpigia. Si ndio, eh? Lakini wakati wa kula ulikuwa unafanyeje? Ulikuwa unaangalia yaliomo yapo. Tumeelewana mpaka hapo. That's very important. That's very important. Ni kama vile Mungu anatuma maelekezo kwenye kizazi chetu. Let's reduce staying on social media. Unless, nisikize vizuri. Unless kama biashara yako iko pale, DM zinasoma ni wateja. Nauliza, wangapi DM zao zinaingiza milioni moja kwa siku, inbox? Ah au ah, unaogopa tusikujue kama inaingiza milioni moja? Okay, wangapi DM zao zinaingiza hela kila siku, inbox? Watu wanakuja WhatsApp, Instagram, Facebook zinaingiza hela kila siku ah, ah. Kwa hiyo tukisema msiwe nayo, haina hasara. Okay. Tuseme kwenye huduma. Wangapi wamepata wanafunzi kumi kwenye social media kwa kuposti Facebook, Instagram ya Twitter, siku hizi anaita X? Wangapi ana wanafunzi? Okay, nani ambaye asilimia mbili ya wanafunzi wake amepata mtandaoni? Wangapi? Wangapi fanyeje? Wale mtandao unakutana nao Wanasali kanisani kwako? Sio wanafunzi wako. Wanaenda kwenye makanisa? Lakini hawaji kanisani kwenu. Aha. Hao ni wanafunzi wa mtu mwingine wanaingia tuition kwako. Hiyo ndio namna nzuri ya kuleta. Kama hao, mi na maelfu ya wanafunzi wa tuition. Wengine wako Telegram na wananisikiliza, wengine sasa hivi live. Wengine wako tuition. Kwamba they just like my lakini sina ujasiri wa kuita nini? My disciples. Sasa hivi nikamwambia wazipe simu zao waje hapa. Ala, nikamwambia hawata kuja. Kwa hiyo kwa nini? I'm not in control of their life. I'm not their pastor. Si ndio? Okay. Nauliza sasa. Waliokuja kanisani watatu. Kanisa la mtu haswa ni lile analoenda Jumapili, hata kama anakushangilia wa wow, apostle, you are deep, deep? Nashukuru sana kwa kuniambia deep na kunitazama, ila mi sio mchungaji wako, na ndio maana na ndio maana huwa wakinifuata inbox my issues. Maana, unge, unge na issues, namwambia umeshaongea na mchungaji wako. Unajua mimi sio mchungaji wao, out of respect hii ishu nataka nikwambie. Mmoja ameniandikia ese ndefu kweli, akanielezea shida anazopitia mke wake na nini. Kamwambia umeshawahi kuongea na mchungaji wako? Akasema hapana, niliona tu mungu anaweza kukutumia wewe. Asema hata mi naona mchungaji wako anakutumia nende, kamwambia kwanza. Kasema basi bwana, basi bwana akasirika kaho, hakuwa ananiheshimu chochote, alikuwa anafanya nini? Lip service. Umeelewa maana yake? Na wao wanakasirika ukimuuliza umeongea na mchungaji wako kwa sababu they, dis they disrespect their pastors. Kwa mimi naangaika na rebellious people. Bwana asifiwe. Yaani aposto kila siku nikilala na wote kama nakimbizwa. Umemwambia mchungaji, "Hapana." Endelea kukimbizwa. Hivi nafikiri siku ile Yesu akisema, "Nionyeshe kazi yako." Nitaonyesha watoto wamtoka mbali au wa Malasusa. Naonyesha wale ambao nikimwambia, acha kusoma Zaburi, hamia wa Efeso, hao ndo wanafunzi wangu, umeelewa eh? Naweza nikampigia pasa Salome, nikamwambia usiendelee na audio hizi hamia hizi, na akaacha. Hao ndo wanafunzi wangu, si ndio eh? si ndio? kwa ha, na tunasikiliza audio mtandaoni Safi, unaenda wapi? Kanisani? naabudu online. kwa mchungaji wako kwa ni Mark Zuckerberg haleluya. Mkuta walipo wa, wa wawili watatu kwa ajili ya jina langu nipo kati ya yeah. Kwa, ko kwa unafikiri ni Twitter, Instagram na Facebook. Bwana asifiwe, tumeelewana eh? that's very important. Kuna namna tu ukipoza mitandao ya kijamii for a while for a while, ukaacha kuperuzi, utaona wana muda mwingi unaobaki mkononi mwako ambao unafikiri hauna. Haleluya, haleluya. Ndo maana wakati mwingine wengine wana download audios, wanazia kwenye flash waweze kusikiliza kwa utulivu. Ana watu wengine wamekuwa addicted na mitandao, akiwa anasikiliza audio, anaona notification dindin din fulani followed you. Unaenda kumcheki tena aliye ambao umeambiwa followed you, unaenda kumcheki aliye kufollow. Unamkagua kwani aliye ni follow yukoje? Dakika kumi zinakata. Waje dakika kumi ni nyingi. Okay. Unaweza kumhubiria mtu dakika kumi akaamini njini? Yeah. Unajua huwezi kuelewa umuhimu wa muda kama ujui umuhimu wa muda. Ukitaka kujua umuhimu wa muda, angalia mtu ambayefikiria ndugu yako anakata roho, hajahubiriwa Injili, wajua amempoteza eh? Anakata roho pale, ungetamani upate dakika ngapi? Mbili, umwambie tu Yesu anakupenda mwamini atakupa uzima wa milele aamini, sawa, afe. Shida ni kwamba hata wengine sasa wakitwa wanapokata roho mambo wanayoaminishwa utashangaa, kaletewa manini, kaletewa vitu vya kula, kaletewa vitu bio Mtu, mtu anakata roho amwamini Yesu unamletea vitu 40. Alafu, namwambia sema, eh Bwana Yesu, eh Bwana, mimi ni mwenye dhambi. Nani anaogopa kusema mimi ni mwenye dhambi? Tunaukiri ubwana wa Yesu Kristo kwenye Warumi 9 na 10. ris 10, 10, 10, 10, 10, 10, 10, 10, This is very important. Kwa hiyo muda ni wa thamani sana, muamini akitaka kudumu katika mambo ya roho How, ta, how much time do I spend kwenye mambo ya roho? Kwa mitume walikaa. Hivi unajua siku ya Pentecost kati ya siku ya 40 na hiyo siku ya Pentecost ilikuwa na muda wa kutosha pale. Wengine wanasema 10, 9, 7, lakini sio chache. Walidumu kuomba. Muda wa kutosha. Muda wa kutosha. Na maana walidumu kuomba, walidumu kuomba, walidumu kuomba. Kuomba ni kudumu. Haleluya. Kuomba ni kudumu. Lazima udumu kwenye kuomba. Kwa hiyo ni muhimu sana. Kwa hiyo tumeangalia kupokea nguvu ni jambo endelevu. Kwa hiyo hata kuwa shahidi ni jambo endelevu. Kwa hiyo kama kuwa shahidi ni jambo endelevu, basi kupokea nguvu ni jambo endelevu sindio, eh? Sindio. Kwa hiyo usione Matendo ya Mitume moja nane kama mstari ambao ulitegemea tu. Wapi? Matendo ya Mitume mbili moja hadi nne, lakini mtapokea nguvu akicha kuja kwa juu yenu nini? Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu kwa. Mpaka leo tumesema tunamshuhudia Yesu, lakini hatusemi, hatufanyi ushuhuda kama wao, kwa sababu hatusemi tulichokiona tukiwa wapi? Yerusalemu, maana hatukuwepo, lakini tunasema kile walichoona wale. Na Paulo alikuwa mzuri kwenye maelezo yake, tomana sehemu nyingi alikosema kama alivyotushuhudia walivyotuambia wale wa mashahidi waliochaguliwa na Bwana. Alikuwa makini kutumia haya maneno kwenye uandishi wake, kwenye nyaraka na kwenye matendo ya mitume kwenye, kwenye nyaraka na kwenye namna alivyokuwa anaongea kwenye matendo ya mitume, walivyotushuhudia wale. Kwa sisi ushuhuda wetu ni nini, nini jamani? Yesu amekufa amefuka, amekufa na amefuka, na maandiko yako wazi. Haleluya! maadam tutabaki kwenye kazi ya kusema, lazima tujiandae kwa ajili ya kazi ya kuonyesha au kufanya. Kwa nini injili goes with power? Power ya kwanza, kwa nini kwanza wanaenda kwa lugha mara ya kwanza? Hapo ndio uinjilisi upate ujasiri, si ndio? Upate ujasiri wa kusema. Inapaswa usianze kubadilisha maneno na kusema mambo unayoyasikia au nayo ambayo ni mtambuka. Hivi unajua, watu wengi wanaohubiri uongo, wengine wanajua tunahubiri kweli. Unajua hilo? Unajua kwa nini wengine hawahubiri kweli? Hawana ujasiri. Kukosa ujasiri ni pamoja na kuogopa ya kwamba nikianza kuhubiri hivi watoto wangu watakula nini? Practically, watumishi wengine walikuwa wanifuatilia zamani, waliniambia aposto, kunaishije kwa sababu tafsiri yao ya huduma ni ubiri vitu vinavyoleta hela. Ndio maana kuna sadaka ya kujiungamanisha na madhabahu, sindio? Mimi nasemaga hivi, kama nahitaji hela sihitaji kukunja mstari na kupigia, sindio? Oya, watoto wangu wanalala njaa, unaweza kanitumia elfu hamsini hapo, kuliko kusema kuna sadaka ya kujiungamanisha. Kwa hiyo Mungu anasema kabla sa Mungu anasema na kuambia mimi nasema, gari yangu imeisha nini mafuta au vipi hii? Lakini abidi sana mistari ambayo amekaa eh, namna fulani. Kwa hiyo leo ni muhimu sana, kwa hiyo tutaishije? Kwa nguvu za Mungu, haleluya! Yeah, angalia hapo. Kwa hiyo tumeangalia jana ya kwamba kile ambacho imetokea kwenye Matendo ya Mitume hadi moja, moja, nne ndo, kit, ch, ndo the same ambayo imezungumzwa kenye Matendo moja, nane, ya Mitume moja si ndio eh? Ndio mstarwaishirini kwenye mia 28 msari wa kumi a saba ana kumi a tia na ishirini 24 mstari wa ngapi? arbaini na tisa nasemaje? Kaeni Yerusalemu mpaka mtawapo vikwa uweze toka juu. Umeona ni the same thing, ni kitu kimoja eh? Y okay. Jambo lingine unaloliona kule kushuhudia ni sawasawa na mataa. Angesemaje? Mtakuwa mashahidi mataa. Amesemaje? Mkafanye mataifa kuwa w, nakumbuka e eh? Kuwa wanafunzi, si ndiyo? Kwa kuwafundisha, si ndiyo? Okay. Marko anasemaje? Mkahubiri njili kwa kila kiumbe, si ndio? Okay. Yohana anasemaje? Wote mtakao ondolea dhambi wameondolewa. Kitu hicho hicho ujumbe, si ndio? Okay. Luka anasemaje? Na habari ya toba na ondoleo la dhambi itahubiriwa, tukwanzia hapo Yerusalemu, si ndio? The same thing. Tuko mpaka hapo. Tuko mpaka hapo. Okay. Kwa swali letu ilikuwa ni je, huku kupokea nguvu ilikuwa ni kwa ajili ya siku ya Pentekoste peke yake? Hapana. Siku ya Pentekoste ilikuwa ni nini? Siku ya kwanza. Okay. Je, mitume waliendelea kujaa Roho? Yes. Tunajaa Roho na sisi leo? Yes. Tunaona hizo alama za kujaa Roho leo? Yes. Ambayo tunaanza na nini? Kunena kwa lugha. Tuko mpaka hapo. Kwa hiyo tumegundua ya kwamba kuna uhusiano wa ujumbe na nguvu ndio, eh alo. Kwa ujumbe wenyewe ni super natural, ndo maana sio afya kwenda uinjilisti kama upendi kujaa roho. Actually, ukipingwa tu unaweza ukasema bye, bye, unaweza ukachana nayo kabisa Naweza ukaachana nayo kabisa. Kwa hiyo katika imani, imani yetu kuna mambo mawili. Narudia tena mambo ya kusema au kufundisha ujumbe, si ndio eh? Halafu jambo la pili, kuna mambo ya kufanya, tunaweza kwa dhihirisho wa yule tunayemsema. yeah. Kwa yule tunayemsema kweli ajafa si sawa, eh? Anaishi, yule tunayemsema kweli anaishi He's alive right now. Kama anaishi maana yake nini? Anaweza akajidhihirisha kwamba nipo. Ndio kwenye Marko 16 anasemaje? Anasemaje? Bwana mwenyewe alikuwa pamoja nao. Hiyo ni ushahidi wa matendo ya mitume yote kwenye mstari mmoja. Alikuwa pamoja nao. Akifanya nini? Akilithibitisha lile neno kwa ishara zilizokuwa zafanya nini? Zambatana nalo. Tuko mpaka hapo eh? Kwa hiyo kuna ishara za kuonyesha kwamba kuna Mungu hapo. Tuko mpaka hapo eh? Okay, kwa hizo ishara tunaweza tukazitanua kwenye maelezo, tukaziita karama za roho mojawapo. Alafu ingine ni nini? Mwenendo, mambo yanayoonekana kwa. Basically mtu anaweza akaonekana kuwa na Mungu kwa moja, mwenendo wake; namba mbili, karama za roho Sindio, eh? Mwenendo ni jambo endelevu. Karama za roho zinaweza kuanza kufanya kazi hapo hapo unapoamini. Ndio maana mtu anaweza akaamini leo na akajazwa roho leo leo, sindio? Unaweza kaona, nimesema mwenendo wa mtu. Mwenendo ni mpana, mtazamo wa mambo yake, namna atumainia nguvu za Mungu, imani yake Imani sio uokovu hapa. Imani maana yake namna ambavyo anaamini utendaji wa nguvu za Mungu. Hakuna jambo ambalo anaona ni zito, alifanyiki. Anaamini mtu yeyote anaweza akaokoka, kabadilika. Ana hiyo imani kwa sababu ni mtu wa roho. Sema unajua, kuna watu hawezi kubadilika. Watu wafanye nini? Hawezi kusema neno kama haya, si ndio eh? Kwa nini? Kwa sababu ni mtu wa imani aliyejaa roho. Kwa hiyo kule kuwa na roho kunaweza kuathirika kwa sababu karama la, la roho kwa hiyo nataka tufanye study kidogo, tusimame tufanye study <coughs> tufanye study kidogo kwenye maisha ya nani, ya Yesu wakati unasimama na maliza kusema haya, kwa sababu tunajua maisha ya muumini ni extension ya maisha ya nani, ya Yesu. Najua hilo. Mbona mnamka kama wazee wa miaka ya themanini? Maisha ya Yesu, maisha ya mwamini extension ya maisha ya Yesu. Wasemaje? Si mimi naishi bali ni Kristo ndani yangu. You are actually saying ninampa Yesu kujidhihirisha kuliko mimi kama kwa kama shemeji kama mimi Masai kujidhihirisha lakini nachagua kwa sababu nichukua asili ya Kristo kumdhihirisha Kristo. Iko sawa eh? Kwa maisha yangu yanakuwa ni kumdhihirisha yeye. Kwa hiyo tutaenda kuchea kwenye mstari kadhaa nitasoma hapa kwa haraka bila kusoma pale. Anasema kwenye Yohana kumi na nne kumi na mbili anasemaje? Ami, nawambieni yeye aniaminie mimi kazi zifanyazo atazifanya. Kwa lugha rahisi anataka wanaomwamini wafanye kazi zake. Lakini tumegundua kwamba hatufanyi kazi zake bila kuwa na uwepo. Iko sawa? Cha kwanza Mungu anachokifanya katika Kristo ni kukupa deposit, ili ukitaka kufanya kazi zake usianzie kwenye zero. Ndio maana siku zote, nisikilize vizuri, mwamini akipambana na kitu chochote hapambani kama mtu anajitahidi kushinda. Anapambana kwenye place of victory, kwanza anayemshinda ndani yake Yesu aliyeshinda kifo na mauti. Kwa hiyo tunaposema mwamini ni extension ya maisha ya Yesu, tunamaanisha kwanza Roho wa Kristo tukitumia lugha hiyo, anakaa ndani ya mwamini. Kwa hiyo kazi endelevu sio kukaliwa na roho, ni kumdhihirisha Roho wa Kristo ndani ndani yetu, kwa lugha rahisi. Hiyo inazaa mwenendo wa ujumla. Hata huduma yetu ni extension ya huduma ya nani? Ya Yesu. Ni mwendelezo wa huduma ya Yesu. Ni kama Yesu akitaka kuhudumia watu anahudumia kupitia nani? Tuko mpaka hapo? Hilo ni jambo la msingi. Chana. kwa hiyo angalia sasa, kwa hiyo kuna mistari kadhaa angalia, tulisoma kwenye Yohana 17, 17, 18 Yesu anasemaje, utukufu ulionipa nimewapa hao ulionipa. maana yake kadri ambavyo Yesu alitukuzwa. Tuko wapo eh? Waamini pia, wanaomwamini wanatukuzwa katika Kristo kama Kristo alivyotukuzwa kwa Baba ba, na Baba akiwa wapi? Ulimwenguni akasema kazi nizifanyazo si zangu, ni za Baba Okay, anasemaje kwenye Yohana 20:21? Kama Baba alivyonituma nami nawapeleka nini? Kwa sababu amesemaje? Baba alisema asemaje? ukienda kule unafanya kazi yangu okay. Namna hiyo hiyo waamini duniani wanafanya kazi ya Yesu okay. Kwa hiyo ni extension kwa kazi ya Baba ilidhirika ndani ya Yesu, hiyo kazi ilidhirika ndani ya Yesu, inadhirika leo ndani ya nani? Mwamini, kwa hiyo Yesu yuko hai ndani ya mwamini ili aendelee kufanya nini? Kufanya kazi zake. Equation naeleweka? Equation naeleweka? Kama kuna kukua kwa mwamini, ni kukua katika kumdhihirisha Yesu kwa maana ya kazi na huduma yake hmm. tuko sawa mpaka hapo? Hilo ni jambo la msingi sana, hilo jambo la msingi sana. Kwa hiyo mwamini anayo asili ya Kristo ndani yake asilimia mia moja. Analo jina, analo jina, jina la Yesu analo, okay. tunaweza kusema anao utukufu wa Yesu ndani yao, tunaweza kusema anayo mamlaka, okay. tunaweza kusema in general anao utendaji wa Yesu eh? Good. Kwa hiyo mwamini anaweza kukua katika utendaji kama Yesu ndio maana alisemaje kwenye Paulo kwenye Waefeso hivyo, Waefeso nne pale kumi na moja mpaka kumi na sita huku chini anasemaje, tumfikie yeye aliye kichwa katika mambo yote. Kwao standard ni nini? Kristo kwao. Cha kwanza desire ya mwamini ulimwenguni ni kufanya nini? Ni kumfanania Kristo katika kila kitu. Umeelewa hiyo? The desire is to be like Christ. Ndo maana mtu mmoja alisema desire sio kwenda mbinguni. Desire ni kufana na Kristo. Ndugu, tujiandae kwenda mbinguni, mwamini hajiandai kwenda mbinguni. Mwamini anajifunza, ana practice, anaomba, anajaa Roho. Lengo ni nini? Kumfanania Kristo aliye kichwa katika mambo yote tunaweza kusema katika huduma ni fanyia Kristo eh? Eh? katika huduma ni fanyia Kristo si ndio? Aha. Yesu alifanya, alitembea na karama za roho umeona eh? Okay. Neno la maarifa kwake, Neno la hekima umeona. Matendo ya miujiza umeona, umeona akitoa nabii umeona, umeona imani, umeona imani si ndio eh? okay hizo hizo kwa maana ya mtendaji wa hayo yuko ndani ya mwamini. Kwa hiyo badala ya Petro kusema hivi, ni nani basi huyu ambaye pepo na bahari vya mtii? Huyo ni nani? Yuko ndani yake, si ndio? si ndio? Kwa hiyo unimuelewa. Sasa Paulo anaweza akapigwa akasema hata wanipige vini vipi siwezi kufa na asife, kwa sababu anayo mamlaka hayo. Sindio eh? Wanamtwanga, wanamtwanga, wanamtwanga, wana, alafu anaibuka, anasimama, anachukua uzima wake, anaendelea kukata mbuga, sindio? Kwa sababu Yesu mwenyewe aliutoa uhai wake akauchukua, eh? alo <laughs> kwa nia ya Mkristo kujifunza tena habari za Kristo wakati tayari ana Kristo ni kumfanania Kristo. Mikono yangu ifanye kama Kristo akiwa ulimwenguni. Iko sawa? Iko sawa? Niwahurumie watu kama Kristo, niponye kama Kristo, nitoe pepo kama Kristo, nifundishe kwa umakini kama Kristo, nichambue maandiko kama Kristo. Target ni Kristo. Kwa kama kuna maombi ya ukuaji wa kiroho, ni maombi ya kumfanania Kristo. Iko sawa? Iko sawa? Okay. Wangapi wanasema tisa yangu ni kufanana na Kristo kwenye huduma yangu? Eh? Yeah. Yuko mtu hapa. Kani unaweza kufungua kinywa chako kajiombea wakati huu? Take some time kujiombea. Fungua kinywa chako wakati huu. Fungua kinywa chako wakati huu. Fungua kinywa chako, fungua kinywa chako, fungua kinywa chako. Open your mouth, jiombee tu, jiombee tu. Jiombee tu, jiombee tu. Angalia maeneo mwenyewe unayotaka kukua, alafu yaombee maeneo hayo ambayo unaona ni immediate, haya ni ya moja kwa moja. Jiombee maeneo hayo, jiombee maeneo hayo. Pray, pray, pray, pray. Jiombee maeneo hayo, jiombee maeneo hayo.