Asioonekana sasa, kama upepo, kufundishia habari za roho, ya kwamba kuna ulimwengu halisi kuliko unaoonekana, akatumia upepo. Lazima shida ni kwamba wewe unawaza tu kuzaliwa kwa mwili, lakini kuzaliwa kwa roho hai make sense. Sikiliza vizuri, kwa sababu kinacho make sense kwako ni kile kinachoonekana. iko sawa? iko sawa? Yawezekanaje mambo haya kwa sababu nimekuamisha kwenye kuzaliwa kwa mwili, nimekuonyesha kuzaliwa kwa roho. How is that possible? Roho ya mtu inaweza kuzaliwaje? Andika hiyo, ili unaposema mimi ni kiumbe kipya, ujue unazungumzia kitu gani. Ni kipya ambacho kimefanyika mpya. Nini kimebadilika? it is not material world Sio mambo yanayoshikika, alikuwa na deal na vitu ambavyo havionekani kwa macho yet. Nisikize vizuri, yet vina matokeo yanayoshikika. Sasa usifikiri kitu kikuwa cha kiroho hakina impact inayoonekana. Kumbuka swali lilivyoanza, alisemaje? Tunajua ya kwamba wewe mwalimu, na umetoka kwa Mungu, maana hakuna mtu awezaye kufanya ishara hizi inazofanya isipokuwa hajatoka kwa Mungu. Kwa hiyo anasema hivi, there must be something, unajua kilichomleta hata akikumbuki tena, unaonyesha ya kwamba huyu mtu ana kitu supernatural kisichoonekana, ndio maana anafanya mambo ya ajabu haya. Sasa anataka kumuonyesha namna gani mtu anawezaje kufanywa upya akaweza kuwa na haya maajabu. Kumbe sio jambo la nje, ni jambo la ndani. Ndio Yesu anataka kumuonyesha hapa, ni jambo la ndani ya roho wa mtu na lazima uelewe hili jambo la ndani, nalipataje? Au linapatikanaje? Au umelipataje? Kwa kuwa umel, unalo iko sawa, iko sawa, ili kukujengea uhakika ya kwamba una nini hapa ulipo na ulipataje. Kwa ya yanawezekanaje mambo haya, sema yanawezekanaje mambo haya, alafu yasemaje? Mstari wa ngapi? Mstari wa wa kumi. Yesu anamleta mwalimu wa Israeli sehemuaaje je, Yesu akajibu akamwambia, je, je, wewe uu mwalimu wa Israel na mambo haya huyafahamu? Basi anamwambia je, we unafundishaga nini? Hivi unajua mtu akianza kuita kwa cheo chako alafu anaanza kukunanga, inauma sana. Umeuliza swali mtu akaa wewe, si unafundisha chuo wewe, maana yake ulitakiwa kwa status yako hicho kitu ukijue, au nyewe unaonaje? Si ndio? Unaulizwa swali nauliza, lakini si umemaliza pale? Umemaliza na IT pale, umesoma automobile engineering Mtu kauliza kabreta ni nini? kabreta ni kaaburuta. Eh? Bwana asifiwe. Nyama zinaletwa pale, unasema sijisikii ah, kula nyama unasema, lakini wewe ni Masai wewe. Maana nakwambia wewe, wei jambo, unashindaje kulelea? Yaani kuna siku Masai asikii kula nyama. Masai hata akiwa na malaria, hamu ya kula kama hana atakuwa na hali, hamu ya kula nini na kunywa nini, maziwa hizo, hamu haziondoki. <laughs> Ila unajua saizi ya kuto kukosa hamu ya kula inategemea unakula nini pia. Kwa chakula ukikiona tu hamu ya kula inaondoka, na kuna chakula kile, kile kikiletwa hamu ya kula inakuja. Ah, niache. Sika mimi ndo tabia yangu. Sina hamu ya kula kabisa chamu, una hacha, una hacha, chakula. Unaacha kula, kikaletwa chakula kimerembwa pale, kimewekwa nani huko pembeni, yai imekatwa. Unajua ujaletwa yai limefurikwa, limekatwa pale, unaona njano kidogo pale juu na nyeupe imekaa pembeni. Unaona na nini zimeweka pembeni, wasika sasa ni kwa sijisiki kula, lakini nitakwacha ndoto kidogo tu, ndoto kidogo, afu atano sahani nasoma made in China. <laughs> Twende kwa Nikodemu. Kwa Nikodemu anaulizwa na Yesu, wewe ni mwalimu wa Israel na mambo, mambo haya huyajui? Hiyo na yenyewe ni somo jamani. Chakula kikirembwa vizuri kinavutia kula, usitupietupie tu pa, pa, pa, pa, pa, pa, pa, karibu ana hisi nimeshiba hiyo. <laughs> Ni shule panga chakula. Okay. Msane ngapi? Kumi na ngapi tulikuwa hapo? Kumi na moja. Anasemaje? Amin, amin akuambia, lile tulijualo twalinena na lile tuloliona twalishuhudia, wala ushuhuda wetu hamukubali. Hamkubali. Yesu anaambia kuna kitu ambacho sisi tunakijua, tunavyohubiri ninyi mafarisayo mnakipinga kitu gani? Anaeleza, usinyanyue kichwa kwa tafsiri hata hicho kusema, ametafsiri chini yake. Kitu gani wanachokijua ambacho wao wakiambiwa hawakubali? Anasema ikiwa nimewaambia mambo ya duniani wala hamsadiki, mtasadiki vipi niwaambia hapo mambo ya mbinguni? kwa anasemaje haya naye kuambia ni mambo ya mbinguni actually, kwa haya mambo ya kuzaliwa kwa roho ni mambo ya nini? Mbinguni. There are heavenly or of heaven. Angalia anapoelezea chini yake, anasemaje mstari wa kumi na tatu, wala hakuna mtu aliyepaa mbinguni ila yeye aliyeshuka mbinguni, yaani mwana wa Adamu. na kama vile Musa alivyo. Okay, actually neno, wala hakuna aliyepaa mbinguni ila aliyeshuka mbinguni, hii ni sehemu nyingine ya maandiko Yesu ameichukua. Nikodemo alikuwa anapigwa sandwich ya maandiko, kwa sababu ni sehemu gani ambapo kulikuwa na mtu watu wanapanda mbinguni na kushuka? ni wapi? maono ya Yakobo, unakumbuka eh? ambao Yakobo aliona nini kitu kama nini, ngazi inapanda na kushuka wanaona malaika wakipanda na kushuka. Unajua Yakobo alisemaje? hii ni nyumba ya Mungu, akaita pale nini, Betheli. Naomba niulize, nyumba ya Mungu ni nini? Betheli maana yake the house of the Lord, nyumba ya Mungu. Naomba niulize, nyumba ya Mungu ni nini? Mwamini ni nani, si ndio? Sinaitwa nyumba ya Roho, si ndio? Hekalu la Mungu, hekalu naitwa nyumba, sindio he? Hekalu ni nyumba, iko sawa? Iko sawa, iko sawa. Kwa Yesu anamaanisha pale yeye ni nani? Nyumba ya Mungu. Kumbuka hii ni Yohana tatu, Yohana mbili, alisemaje: libomoeni hekalu hili nami nitalijenga ndani ya siku tatu. Yeye mwenyewe alijita nini? Hekalu. hekalu ni nini? nyumba ya Mungu. Baada ya kusema libomoeni hekalu, hawakuelewa. Biblia inasemaje? kwanzia sura kumi na nane pale, walikuja kuelewa baada ya ufufuo wa Yesu ya kwamba alikuwa anamaanisha hekalu ambalo ni mwili wake ambayo nasignifai mambo matatu: moja, Kristo kuwa katika mwili ni hekalu la Mungu. Namba mbili, kanisa la Mungu ni hekalu la Mungu au mwili wa Kristo. Saiko sawa? Iko sawa. Kwa hiyo anamaanisha nini? Hichi mnachokiona ni mwili wa Kristo au ni Mungu katika mwili ulimwenguni. Kwa hiyo nani anafanya zile ishara? Ni Mungu katika mwili au nyumba ya Mungu. Bethel ko betheli ni supernatural reality ya mwamini. Kwa hiyo kilichokuwa kinafanyika ndani ya Yesu kinaweza kufanyika ndani ya mwamini, kwa sababu mwamini ni nyumba ya Roho. Hii nyumba ya Roho ni matokeo ya nini? Tende chini kidogo hapa, anasemaje? Aliyeshuka kutoka mbinguni, mwana wa Adamu. Actually, hii haina tofauti na Yohana moja kumi na nne na eneno akaja akachukua mwili, si ndio? Yohana moja kumi na nne na eneno akachukua mwili akaja akakaa kwetu, tukauona utukufu wake, utukufu kama mwana wa pekee atokaye kwa Baba amejaa nini? neema na kweli. Kwa hiyo Yesu anasema kila ambacho Yakobo aliona malaika wakipanda na kushuka, ilikuwa ni uhalisia, imekuwa halisi katika Kristo. Hiyo ndo namna moja ya kusoma agano la kale. Nafikiri kwa wiki zijazo, baada ya kambi, tutajifunza kidogo namna ya kucheki agano la kale, ili katika kujifunza huko tuweze kujenga msingi wa namna ya kusoma vitu kama hivyo. Kwa hiyo kila alichokiona Yakobo, yale maana ya Yakobo ya yana maana ifuatayo: moja Kristo. Mbili, mwili wa Kristo. Kwa nini? Kwa sababu mwili wa Kristo ni mahali ambapo Mungu anapanda na kushuka, au Mungu anafanya kazi yake katika ulimwengu. Ngoja nitumie lugha rahisi. Lugha rahisi, weka nini, ngazi inayoanza chini kwenda wapi? Mbinguni. tutwe mbinguni tu juu, si ndio? Eh, okay. Alafu kuna kupanda na kushuka. Ngoja niulize, ngoja niulize Mwamini ni nani? Mahali ambapo Mungu anafanya kazi yake ulimwenguni. Okay. Nakumbuka kwenye sala ya Baba, ufalme wako uje, si ndio? Mapenzi yako yatimizwe duniani kama mbinguni. Nani anatimiza mapenzi ya Mungu duniani? Mwamini. Kwa hiyo connection, tutumie ngazi. Connection ya Mungu na ulimwengu ni nani? Mwamini. Mungu akitaka kufanya jambo ulimwenguni, anatumia watu gani sababu mwamini ndo headquarter wa Mungu ulimwenguni. Kumbuka Wakorinto wa kwanza sita kumi na saba aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, so we are in union with the Lord. Katika huu muunganiko ni mahali, ya, mahali sahihi kabisa pa Mungu fanya kazi ulimwenguni ni ndani ya waamini, iko sawa okay. Tena kidogo hapo mbele kwao, tayari ametuonyesha ya, ya kwamba Mungu cha kwanza anachokifanya ni kufanya kile ambacho mliona kwenye mwanzo, Bethel iwe halisi, nyumba ya Mungu iwe ulimwenguni. Lakini mtu anakuwaje nyumba ya Mungu? Ndio pale akaanza kutafsiri. Haleluya, pale akaanza kutafsiri mstari wa kumi na nne, na kama vile Musa alivyomwinua yule nyoka jangwani, vivyo hivyo mwana wa Adamu hana budi kuinuliwa. Kwa lugha rahisi anasemaje? Kumbuka aliuliza, linawezekanaje jambo hili? Tuko mpaka hapo, eh? How does it possible mtu kufanyika nyumba ya Mungu? Kwa tayari ameanza kufasiri hatua kwa hatua kila alichomaanisha. Swali ni nini? Yawezekanaje mambo haya? Akasemaje namna ya kuwezesha jambo hili ni kwenda tuame kutu, kutoka kwenye mwanzo, tuende wapi? Hesabu, kama vile Musa alivyomwinua nyoka jangwani, vilevile mwana Adamu hanabudi kuinuliwa juu ya nchi, ili kila amwaminie awe na uzima. Naomba niulize, mtu mwenye uzima anaweza kuitwa nyumba ya Mungu yeah? ana uzima wa milele ndio maana anaitwa nyumba ya Mungu basically uzima wa milele ni ku inhouse Mungu. Uzima wa milele ni Mungu kuwa ndani yako. Andika hiyo. Unaposema nina uzima wa milele basically, unasema Mungu yupo ndani yangu. Ndio maana wa Kristo sehemu ya hapo aliyopigwa chenga ni kufikiri uzima wa milele ni kitu unachopewa baada ya kushinda vita ulimwenguni baadaye tunajua uzima wa milele ni future. Uzima wa milele ni a reality of a believer now. Ndakusomea misali kadhaa hapa. Uzima wa milele sio kitu unachopokea baada ya dunia kuisha au baada ya kufa. Uzima wa milele ni Mungu kuwa ndani yako. Basically neno uzima pale, ni Kiswahili rahisi, ni maisha. Sasa so, Kiingereza inataja nini? eternal life Chukua hiyo life, tafsiri kawaida nini? Maisha ni maisha yasiyo na ukomo. mtu pekee mwenye maisha yasiyo na ukomo ni nani? Mungu. Kwa mwanadamu amepokea maisha yasiyo na ukomo ndani ya Kristo, ili kila amwaminie awe na uzima wa milele akaenda. Kwa maana jinsi, maana jinsi, maana yake nini? Anaanza kutafsiri alichomwambia nani kuhusu Musa alipomwinua nyoka. Sasa kitakachotokea ni kwamba kile ulichokiona kwa Musa kinaenda kutokea kwangu. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanao pekee, ili kila amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Kwa uzima wa milele turudi nyuma, ni nini? Ni kuwa na Mungu ndani yako, ni kufanyika nyumba ya Mungu, ni kuingia katika ufalme wa Mungu, ni kuzaliwa kwa Roho. Mnakumbuka eh? kuzaliwa kwa maji aka kuzaliwa kwa roho kwa, ile kuzaliwa kwa maji zamani nilikuwa anafikiri ni kubatizwa. No, Yohana alikuwa anatumia maji kusignify kusymbolize kufananisha na nini? Roho. Na Yohana ni mwalimu mkubwa aliyetumia maji kumaanisha roho. In fact, ameitoa wapi? Ezekieli thelathini na ngapi ilo no? thelathini na sita maa25 hadi 27 maji yanafananishwa na roho, Ezekieli 36. Alafu tutaangalia kabla kisoma Ezekieli, lakini pia Yohana 7 37 hadi 39 ametumia maji, tutasoma mstari yote. Mwanamke kisimani, stori ya mwanamke kisimani, wejua unapatikana kwenye kitabu gani pekee? Injili ya Yohana peke yake ndo ina stori ya mwanamke msamaria aliyekuta kisimani, kwa sababu Yohana ni maji maji, anapenda kutumia maji kufundisha mambo ya roho. Ndo maana alipomkuta wakaanza kuombana maji actually. Sio kama Yesu, akamwomba maji mwanamke, nipe maji. Akamwambia, wewe ni msa, msa, msa, Myahudi, mimi ni Msamaria, hatuingiliani. Akamwambia, ungejua anayekuomba maji ungemwomba akupe maji ya uzima. Akasema <laughs> haya maji utatoa wapi na huna cha kutekea? Akasema mimi ninayo maji, angalia, yaliyo hai, yaliyo hai. Maji ameamua kutoa maji ya kisima, ameamia ame ya maji yaliyo hai. Maji yaliyo hai sio maji ya uhai <laughs> wala sio Kilimanjaro. Mimi ninayo maji yaliyo hai, mtu akinywa, angalia, hataona kiu kamwe. Mwanangu akasema mimi huja kisimani hapa, nataka maji, ushaniambia nini ni kinywa sema, nipe hayo maji ninywe. Yesu akaanza kupiga manuva kuonyesha yeye ni nani. Akasemaje, kaniletee mume wako. Akasema, sina mume. Akasema, umesema vyema, kwa sababu hata asababu hata watano hawakuwa kwako, na hata huyo wa sita uliye naye sasa hivi. umekuwa na wanaume watano, na hata huyo wa sita uliye naye siwa kwako. Akasema mmm, we utakuwa ni nabii. Akaanza kumpoteza Yesu, unajua maswali yake, kupoteza kwenda kumpela kwenye ibada. Akamwambia, baba zetu waliabudu mlima huu, Samaria, na ninyi mnasema ibada ni Yerusalemu. Akasema which is which? Siku zote injili ikihubiriwa inaondoa confusion ya kukaa mlimani Yerusalemu, Samaria, au kwenda hekaluni, wapi Akachora mstari ulionyoka akasema, siku zi, saa ipo, saa inakuja nayo sasa ipo, ambao watu wataabudu mlima huu, wala sio kule hekaluni Yerusalemu, waamwabudu Baba. Angalia, watamwabudu katika Roho na kweli. Umeona, Roho ametajwa kwa, basically kale maji yaliyo hai ilikuwa ni nini? Roho kwa Yohana, ni master wa kutumia maji kusignify nini? Roho nenda Yohana saba sasa. Hapo nimesoma Yohana 4 kuanzia 20 mpaka 23 24. Kwa katika ufufuo wake Yesu anawapa watu roho. Hayo ndio maji ya uzima ambayo mtu akinywa hata ona kiu kamwe. Angalia, angalia, unajua ukisoma, ukisoma unaona uhakika wa ajabu. Mtu akinywa maji haya hata ona kiu kamwe. Ni uhakika huo. In fact, yule mama nachopenda kwenye stori, yule mama baada ya kupata huo ufunuo in fact, aliulizaje swali? Aliuliza hmm, tumeambiwa ya kwamba Masihi Kristo akija atatufunulia mambo yote. Maana yake nini? Atatuondolea confusion ya Yerusalemu na wapi na Samaria. Kwenye, <laughs> kwenye huyo ndo ibada halisi itakuja. Sema, huyo akija kama mwanamke alikuwa namsubiri, ya kwamba hii confusion ya Wasamaria na Wayahudi itaishia siku nani? Kristo akija anyooshe, akasemaje? Ninaye sema nawe ndio. Mwanamke akasahau shida zake zote, mtungi akauacha, akaenda akaita mji mzima. Bwana asifiwe. Angalia yule mwanamke alisahau ya kwamba Wayahudi na Wasamaria wana ugomvi kwa miaka kwa sababu Injili ikiondokaga inafuta. Ndio maana zinashangaa watu wengine, wana laana za kikabila, laana za ukoo, kwa sababu ufunuo wa Kristo haujapiga mioyo yao bado. Sababu moment ufunuo wa Kristo unapita, unasema kwamba wewe ni Masai, unaacha kutazama mambo kwa jicho la Masai, Mchaga, Mnyakyusa, Mnyiramba, gafa unakuwa unawaza tu watu waokoke. Iko sawa eh? watu waokoke. Ghafla unaanza kuwaza Utanzania, Ukenya, usisiemu, Uchadema, suuzi na nini. Ghafla mstari unaanza kunyoka, unaonekana una, una kama vile haujali tena mambo ya kisiasa, kumbe unawajali kuliko wao, kwa sababu Yesu ndio jibu. Kama kuna swali la kibinadamu unalohitaji jibu la kudumu, ni Kristo. Angalia Yesu alipofunuliwa Watu akatawa angalia, mwanamke mawazo yake akarudi intact. In fact alienda akaita wa Samaria kuja kwa mtu mwenye asili ya Kiyahudi, waje waonyeshwe kwamba huyu ndio Kristo, na mji mzima ukaletwa, mji mzima ukaletwa, mji mzima ukaletwa. Ndo maana kwenye harakati za kisiasa angalia, usianze kutembea kama mtu asiye amini, ukaanza kushika asira ukaanza kuchukia, ukaanza kuchukua mawe. Ubiri Kristo. Kristo ndio atakayesaidia watu kurudi kwenye uhalisia wao. Usifikiri siasa italeta jibu katika ulimwengu. Mimi naitwa Aposto Shemeji Melaeki. Hata hao nao wapenda wote, wakipewa madaraka, nakuhakikishia hivi, hali itakuwa mbaya kuliko naona sasa hivi. Inabidi mesha umeshasoma angalau historia ya kwamba jibu la maisha ya watu ni Injili, utakuwa umeshasoma historia. Soma Biblia yako vizuri kuna. Watu walitaka kumwingiza Yesu kwenye confusion ya kisiasa Matendo ya Mitume moja. Je, huyu ndio wakati utakao waletea Israeli ufalme? Confusion ya kisiasa wajua. Kwa nini walikuwa chini ya utawala wa Kirumi? Wajua aliwaambia aya, mambo is none of your business, let me show you the business. Akasemaje? Lakini mtapokea nguvu kwa ajili akiisha ya juu yenu Roho Mtakatifu. Unafikiri Yesu amepotezea hicho kitu? mm -mm, hajapotezea, ametoa jibu lake: mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu. Nimekuwa nikiwaambia mara nyingi, changamoto za matatizo ya ulimwengu dawa yake ni moja: roho wa Mungu ndani ya mtu. Ndio maana watu wengi hawaelewi Watu wengi wana saini za uongo za mwisho wa dunia. Nitawafunza kwenye kambi pia saini ya mwisho wa dunia ambayo Yesu pekee alisema na mwisho wa dunia nitakuonyesha maana yake pia. Alisemaje? Injili ya ufalme itahubiriwa kwa, kwafanya nini? Kwa kila taifa, ileyoshahidi kwao, ni injili ndio ile itajika sasa. Saa hivi wakristo wengi watachanganywa Wakutana mtu wa kumhubiria injili, ataleta itikadi zake za chama chake. Mtu ambaye haamini chochote, in fact, bora hata ingekuwa na itikadi za kichama, wataingiza na itikadi za kidini sasa hivi, kiasi kwamba tunapoteza lile lengo la preach the gospel. Mungu anataka watu wote waokolewe na kupata kujua iliyo kweli. That is the line you should draw to bring humanity in perfect harmony. Haiwezi kukosea. Nia yetu ni kwamba kila mtu aokolewe, bila kujali yuko wapi, kila mahali aokolewe. Never miss the main thing, never miss the main thing. Haleluya, angalia. A, a, this discussion ilikuwa imeanza kuwaka Yerusalemu, Samaria, Samaria, Yerusalem, mlimani, hekaluni. Wote tunajua kwamba hata waliosali hekaluni hawakuwa wamepatia, maana hekalu lipasuka. Hekalu lipasuka, lipasuka. Wakundua kule ndani kulikuwa na vitu vingine tu, wala Mungu hakuwepo. Iko sawa, iko sawa. Ko mlimani hakuna Mungu, hekaluni hakuna Mungu. Mungu anakaa kwenye hekalu alilodijenga kwa mikono yake mwenyewe katika kufa na kufuka kwake ambalo ni kanisa lake, ambalo ndilo mwili wake. Iko sawa, okay. Saak anikonyeshe kitu hapa, kwa tayari anafundisha kutokea pale. Mtu awe na roho wa Mungu, mtu awe makao ya Mungu. Bethel, kwa Bethel ni sisi, sio mahali. Sisi ndo nyumba ya Mungu, sisi ndo Beth Eli. Sema mimi ndo Bethel. Mimi ndo mahali ambapo Mungu anakaa. Mungu anatenda kazi kwenye ulimwengu kupitia waamini. Mwamini ndo heaven on earth. Kama unafikiaga na heaven on earth, Mbingu duniani ni mtu. Mbingu duniani ni mwamini. Unaelewa mpaka hapo eh? Kwa hii ni hivi ndivyo navyotakiwa kutazama hivi. Alichokifanya Yesu. Angalia kwa tayari anaonyesha kwa maana jinsi Mungu kwa namna gani inawezekana hivi, nyoka alivyoinuliwa. Lakini sasa hatutamwinua nyoka nini, mwana wa Adamu hana budi kuinuliwa. Maana yake mauti yake katika mti wa msalaba. Ndio angalia lengo, ndio utakaowavuta watu wake, watu wote kuja kwake. Kwa, okay, kwa cha kwanza practically, mauti ya Yesu Kristo ni kwa ajili ya uzima wa ulimwengu. Iko sawa? Na uzima wa ulimwengu ni zaidi ya kuponywa magonjwa. Uzima wa ulimwengu ni roho wa Mungu kuwa ndani ya kila mtu, roho wa Mungu kuwa ndani ya kila mtu ndio uzima wa milele unaozungumziwa hapa. Tuposoma kwenye Yohana saba, alielezea hayo maji ni nini? Yohana saba anasemaje? Hata siku ya mwisho, siku ile kubwa ya sikukuu, Yesu ehem, akasimama akapaza sauti yake akisema, mtu akiona kiu na aje kwangu anywe. Ametumia tena nini neno kiu, figurative. kwa Yesu alikuwa na maji? alikuwa na kiwanda cha maji kisema, jamani mtu akiona kiu na aje kwangu anywe? Petro chukua katoni mbili hapo, Yuda we, toa hela pale wakanne nani katoni kumi za maji hapa, jamani, mtu akiona kiu naaje kwangu anywe. <laughs> Yesu akiwa kiwanda cha nini? Cha maji. Angalia anavyoelezea pale uh-huh. Yesu akasemasema mtu akiona kiu naaje kwangu anywe, aniaminie mimi, kama vile maandiko yalivyonena, mito ya maji yaliyo hai muona maji yaliyo hai itatoka ndani yake inaya ah, maji aliyo hai anapataje ndani yake? Semaje neno lile 39 alisema alilisema, kwa nini? Kwa habari ya Roho ambao wale wa wamwaminio watampokea baadaye, kwa maana Roho alikuwa hajaja bado, hajaja kwa sababu Yesu alikuwa hajatukuzwa. O, Yesu alipokasema mtukuze mwanao katika ufufuo, Roho wa Mungu amegawanywa kwetu sote na kama tuna roho wa Mungu ndani yetu tuna uzima wa milele haleluya. Na kama tuna roho wa Mungu ndani yetu tuna uzima wa milele, iko sawa? Tunayo maji yaliyo hai, iko sawa? Tunaweza kuajibu katika ulimwengu huu, kwa sababu tuna kitu ambacho ulimwengu hauna, uzima wa Mungu ndani yako. Muulize mwenzako, unajua una roho wa Mungu ndani yako? kwa hiyo kwa Yesu, akiinuliwa juu ya nchi au akitukuzwa, anawavuta watu waje kwake ili waje kunywa maji H2O, eh? bali wapewe roho wake. Kwa hiyo maji aliyo hai ni nini? Nataka ninaongea na ninyi, maji aliyo hai ni nini? Roho wa Mungu ndani yako, tayari una maji aliyohai ndani yako. Umepataje? Kwa kuamini katika yule aliyeangikwa juu ya mti, au aliyofanya nini? Aliyeinuliwa juu ya nchi, aliyefanywa nini? Hupso. Niko sawa. Ipo sawa. Ah, Nikodemo anaondoka akijua huyu akifa tunapokea roho. Sasa alisemaje? Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee. Neno kumtoa pale ni kwa ajili ya mauti, ili kila amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele kwa Nikodemo anaondoka akijua kumwamini Yesu Kristo kunakupa nini? Uzima wa milele. Na tayari akikonnect data uz, uh, akikonnect dots, uzima wa milele ni nini? ni kuwa na roho wa Mungu ndani yako. Kuwa na roho wa Mungu ndani yangu maana yake nini? Nitanifanya niwe kiumbe kipya, au aliyezaliwa mara ya pili. Aliyezaliwa mara ya pili ana effect, anarudi kwenye anarudienye kile kilichosema, mtu awezaye kufanya ishara kama hizi lazima Mungu awe pamoja naye. Yesu akamwonyesha, sio tu Mungu anakuwa pamoja naye, Mungu anakuwa ndani yake, na Mungu kuwa ndani yako ndio uzima wa milele. Kwa uzima wa milele ni Mungu kuwa ndani yako, aka, roho wa Mungu kwa ndani yako, aka Yesu kuwa ndani yako kitu kile kile. Haleluya, haleluya! Kwa hiyo unaona Yesu akimjibu Nikodemo na kumwonyesha kwamba uzima wa milele unapatikana kwa kuamini katika kazi ya Yesu Kristo, tukombaga hapo eh? That is very important. Na ndio maana ukisoma mbele pale tatu, yohana 3:36. yohana 3:36. Twende mistari kadhaa hapa alafu Tumalize. thelathini na sita Yohana thelathini na sita nataka tusome wote. So mbele ya hiyo hiyo discussion. Hallelujah. Inasemaje? yeye ajaye kutoka juu huyo yuu juu ya yote umeona hiyo? Yeye aliye wa dunia asili yake ni ya dunia. Inafanana na kile kilichozaliwa kwa mwili ni mwili, kilichozaliwa kwa roho ni roho, eh? Naye anena mambo ya duniani. Yeye ajaye kutoka mbinguni yuu juu ya yote yale aliyoyaona na kuyasikia ndio atakayoshuhudia, wala hakuna anayekubali ushuda wake. Sasa tatu yeye aliyokubali ushuhuda ushuda wake ametia muhuri ya kwamba Mungu ni kweli, kwa kuwa yeye aliyetumwa na Mungu huyanena maneno ya Mungu, kwa sababu hamtoi, angalia, hamtoi roho kwa kipimo. Baba ampenda mwana naye na amempa vyote mikononi mwake. thelathini na sita, amwaminie mwana yuna uzima wa milele. Neno yuna pale weka Kiswahili cha kisasa anao. Haya, tusome kwa kuweka neno anao, yasemaje? Amwaminie mwana anao uzima wa milele, sio atapata uzima wa milele eh? Anao uzima wa milele. Asiyemwamini hataona uzima, asemaje? Bali ghadhabu ya Mungu inamkalia. Unakumbuka, tumeelezea ghadhabu ya Mungu inafanya kazi. Yeah. Ni uchaguzi wa mwanadamu kutokuamini, kutokuamini. nenda tano ishirini na nne Yohana tano ishirini na nne Tusome kwa sauti moja mfila. Amin, amin, nawaambia yeye alisikia neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna tweke, anao anao uzima wa milele. Afu asemaje wala haingii hukumuni bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Lugha hizi zote ni deal done, haingii amepita kutoka hukumuni ame, kutoka mautini ameingia uzimani, sio ataingia uzimani. Iko sawa? Kwa mwamini alipo sasa hivi anao uzima wa milele wala haukumiwi. Okay, basically Ukimchukua mwamini kumhukumu leo ni sawa na kumchukua Mungu kamhukumu. Unajua kwa nini? Utambulisho wa mwamini ni Yesu Kristo, ni Roho aliyeko ndani. Yesu akijitazama ndani yako una, unajua anajua, anaona nini eh? Nikwambia hivi hata ukiguswa, Yesu anasemaje? Nimeguswa. Kwa hiyo okay, nikishtakiwa ni Yesu anafanya nini? Ameshtakiwa. Kwa hiyo nikihukumiwa, maana yake nini? Mungu anahukumiwa kwa lugha rahisi utambulisho wangu wote ni Kristo aliyeko ndani yangu. Angalia anachosema pale, Warumi tano ishirini na moja, Warumi tano ishirini na moja, Warumi tano ishirini na moja. Warumi iko iko mbele ya matendo ya Mitume. Warumi 5, inasemaje? 5:21, ili kwamba kwa vile dhambi ilivyotawala katika mauti vivyo hivyo kwa njia ya haki neema itawale hata uzima wa <coughs> uzima wa milele. Umeona hiyo, hata uzima wa milele katika wapi? Kwa Yesu Kristo Bwana wetu. Kwa uzima wa milele unapatikana wapi? katika Yesu Kristo, kwa Yesu Kristo, angalia Waraka wa kwanza wa Petro 1:23. Waraka wa kwanza wa Petro 1:23. Moja shina tatu. Inasemaje? Kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili. Mtazaliwa, eh? Ni mtazaliwa mara ya pili. Tusome tena kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili. Angalia lugha hii iliyotumika, si kwa mbegu iharibikayo. Ingekuwa Biblia yangu hiyo, ningepigia mstari hiyo neno, si kwa mbegu iharibikayo. Aha. Bali kwa neno la Mungu lenye uzima lidumulo hata milele. Kwa hiyo hii kilichotuzaa katika Kristo haiwezi ku expire kwa sababu ni, ni kwa neno la Mungu lidumulo hata milele. Anasema si kwa mbegu iharibikayo, mwambie wenzako, si kwa mbegu iharibikayo kwa haina, hautaki hautaki kuanza ku expire katika Kristo kwa sababu kilichokuzaa ni kitu kilichoharibika, si kwa mbegu iharibikayo. In fact, Turudi kwa mzee Yohana nikuonyeshe kitu. Mzee Yohana alinyoosha kwenye sura ya kumi mstari wa ishirini na nane alafu tutasoma mpaka ishirini na tisa baadaye. ishirini na nane kumi nataka ufungue, twende pamoja, tunaangalia nini machache kuhusu uzima wa milele ishirini ah, na nane, nasemaje moja, mbili, twende Yohana kumi ishirini na nane. Sisikii mkisoma. Sema tena, soma tena. Nani anawapa? Yesu anasemaje? Nami aliwazungumzia kondo wake pale, si ndio eh? Nami nawapa uzima wa milele. Sema uzima wa milele unatolewa na Yesu. Sema uzima wa milele unatolewa na Yesu. Some tena nami nawapa uzima wa milele. Alafu asemaje? Haya ni maelezo ya uzima wa milele wala hawatapotea kamwe. Kumbuka pale tatu kumi na sita kwa maana jizi si Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila amwaminie asipotee. Asipotee namna gani? Kamwe msizo kwa hapo. Maana yake amwaminie yeye hatapotea kamwe, nami nawapa uzima wa milele. Kwa basically hii ni ku reiterate Yohana 3:16, hata apotea kamwe. Tuko mpaka hapo eh, hata apotea kamwe 10:28, soma tena, nami nawapa uzima wa milele wala hata apotea kamwe, akasemaje? Wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wangu kama kuna mtu anahitajika kupa ushahidi wa kwamba kuna uhakika, ni Yesu. Angalia, nawapa uzima wa milele, hiyo wenyewe ni ushahidi tayari ya kwamba hiki kitu sio famba, hiki kitu hakiharibiki. Alafu hiyo ni positive side, akaanzia kwenye negative, wala hawatapotea kabwe mpaka hapo ni wakiwa na mangapi wakika wa pili. Alafu akasema personality ya huyo mtu anaye hakikisha unapata hicho kitu, asemaje? Wala hakuna atakaye wanyanga atakaye wapokonya katika mkono wangu. Kwa basically uzima wa milele ni, ni, ni utendaji ambao Mungu amefanya ndani ya mwamini kwa kumpa roho wake ambao hauwezi kuarevoke hauwezi kurudishwa, hauwezi kuondoshwa kwa sababu zifuatazo. Moja, ni uzima wa milele. Namba mbili, ukipata huo uzima wa milele ni uhakika ya kwamba hautapotea kamwe. Namba tatu, inategemea nguvu za aliyekupa, maana hakuna awezaye kuwapokonya katika mikono yangu. So basically uzima wa milele ni kulindwa kwenye uharibifu. Uzima wa milele ni kuwa salama mkononi mwa Mungu. Ko tayari kuwa na uzima wa milele moja, ni kulindwa kwenye uharibifu, namba mbili ni kuwa salama mikononi mwa Mungu. Narudia tena, uzima wa milele ni kuepushwa au kulindwa dhidi ya uharibifu, namba moja. Namba mbili, uzima wa milele inahusika na nini? Kuwa salama mkononi mwa Mungu. This is very powerful. Kwa basically Mungu kukupa roho wake ambao ndo uzima wa milele ni kukuonyesha ya kwamba wewe sasa ni mali ya Mungu, wala hakuna mtu atakaye kupokonya kwa Mungu. Ndo maana kwenye matendo, kwenye, kwenye vitabu vya nyaraka roho mtakatifu aitwa nani? Muhuri. Muhuri maana yake ni seal of ownership. Ni umiliki yakwamba sisi hapa tulivo ni mali ya Mungu. Haleluya! Sisi hapa tulipo ni mali ya Mungu. In fact, sisi hata sio mali yetu wenyewe. Narudia tena, sisi hata sio mali yetu wenyewe. Zamani ni nilikuwa na changamoto fulani hivi, nikawa namwomba Mungu kuvuka hiyo changamoto. Wakati namuomba Mungu, sasa mimi napenda graphics wakati mwingine nilikuwa nakaa kwenye, nilikuwa na Adobe Photoshop nzizo ko elfu mbili na kumi na sita kama sio kumi na saba. Nilipoanza kutafakari ya kwamba mimi sio mali yangu mwenyewe, nikaandikaga kinani ki fulani kinaitwa GOP, God's own product. Unajua kuna wakati unaweza ukapita kwenye sehemu fulani za maisha, kikatokea mambo, ukawa unamwomba Mungu kwa ushahidi ko Ulikuwa nakaa geto kama nalala njaa, nasema Mungu, mali yako leo inalala njaa yani, mali yako inalala njaa, yaani hisisa hey, your... hata mwili wangu umeuchukua. Kweye Paulo anaposema si mimi naeishi bali ni Kristo ndani yangu, uhai nilionao ni ninao katika mwana wa Mungu ambaye alinipenda al, ile process ya kununuliwa alinipenda akautoa uhai wangu kwa ajili ili anipate mimi. Basically, hakuna mtu hapa anayejimiliki. Roho wa Mungu ndani yako ni kuonyesha ya kwamba wewe ni mali ya mtu mwingine. Kuna mind eh, kwamba u mwili ni wa kwangu. Hivi unajua hata mwili wako si wa kwako? Hebu uangalie kwanza huo eh? ni mwili <laughs> wa Bwana. Wewe unasema kwani ni nyumba ya Mungu eh, mahali ambapo Mungu anakaa ili afanye kazi zake ulimwenguni. Hivi unajua kwa nini tunaomba? Kwa sababu tunataka tubaki kwenye kutii mapenzi yake ulimwenguni, kwa sababu hatuna haki ya kutumia miili yetu rasilimali zetu, akili zetu kwa namna tunavyotaka. Unakumbuka ule wimbo, Bwana Mungu ninakuja kwako, nitumie kama upendavyo. Maana yake Mungu na mtu mwingine anaweza kafikiri kwamba huu ni utumwa ya kwamba mimi nampa Mungu maisha yangu yote anitumie kama anavyotaka. Iko hivi: Mungu ndiye aliyekuumba wewe ndiye anayejua matumizi unaofaa zaidi. Anyewe mnaonaje? Mna Aliyetengeneza simu ndiye anayejua matumizi yafaa kwa ajili ya nini? Simu. Ukichukua simu na kuanza kufikiri ni sabuni ufulie nguo. Utaamini. Haleluya. Kwa Mungu ametununua sisi tu mali yake. One of nisikize vizuri. Kati ya maombi yenye nguvu alionayo mwamini, actually inatakiwa kuwa mtindo wote wa maombi ya mwamini ila nimeanza na kati ya, alafu nitakurudisha baadaye, ni kusarenda. Kusarenda maana yake nini? All I have, all I need, all I want, all I am now, all I be is for your glory. Kwa utukufu wako. Haleluya. Kila kitu kwa utukufu wako na Hakuna mtu ambaye amesarenda maisha yake kwa Bwana alafu Mungu aka abuse maisha huyo mtu. Narudia tena, hakuna mtu ambaye amesarenda maisha yake kwa Bwana Mungu aka abuse maisha huyo mtu. Ndio maana mtu mwenye akili ya rohoni wakati wote watauliza Mungu unataka nifanye nini? Unataka nitumieje maisha yangu? How should I spend the rest of my life? Niku, niku, pamoja na kwamba Mungu amekununua akili yako inaweza ikakwambia Mungu asikutumie kweli, si kweli? Yeah. Ukaamua kwenda kinyume kabisa na vile ambavyo Mungu anataka, kwa sababu mbali na kwamba Mungu amekupa roho wake ha dictate utakavyo behave. Ndio maana tunashirikiana na roho wake tunaenenda kwa roho, tunaenenda kwa roho, maana yake tuna submit our will for his use. Tuna submit nia zetu mipango yetu, matakwa yetu kwa ajili ya matumizi ya ufalme wa Mungu. Kila kitu kinakuwa ni Why do I want this? Hiki kinanisaidiaje kumtumikia Mungu? Sababu moja hapo ya kwamba kwa nini tunaombea mambo yanayotuzunguka kwenye maisha yetu ni kwa sababu tunataka tumtumikie Mungu wakati wote, kwenye mazingira nini yote. Kwa nini? Kwa sababu sisi tayari ni mali yake, ametununua, tuko mikononi mwake Hakuna atakayetupokonya kwenye mikono yake. Sasa lile neno kamwe pale, wala hawatapotea kamwe, ni maneno mawili Kigiriki, maneno mawili ou me, maneno mawili ou na me ou ou, sio au, o ya ombeni na u ya ugali ou. Alafu neno la pili, maneno mafupi sana, nayo ni me me maana, haya maneno ya mwili, ukiche kwenye kwenye concordance yako utakuta ina maana ya aina mbili. Nitakufundishia tu maana yake, ni alipotema neno kamwe ni double negation. ni kunegate, ni kuweka ni ku, ni ku, ni ni kuweka ku negate ufanyaje? Kukanusha. Asante. Kukanusha mara ngapi? Mara mbili. Mkanusho wake uko hivi, not at any time, namba moja hiyo, and not by any means, hiyo inakwaza kwa watu ambao wamezoea kupoteza wakovu. Not at any time, not by any means, maana yake hakuna muda wala hakuna namna Aume oh, uzuri mmoja unaweza ka download my sword Bible ukaona tafsiri yake pale, not at any time, not at any means. Kwa hiyo angalia, akasema nami nawapa uzima wa milele, wala hatapotea wakati wowote wa kwa namna yoyote. Hapa asemaje? Wala hakuna mtu atakaye wapokonya katika mikono yangu, hakuna atakaye wapokonya katika mkono wangu, maana yake ili huyu mtu aseme hakuna, maana yake inabidi awe na uwezo kuliko yeyote. Mwana nikwambie, ukinyang'anywa mikononi mwa Yesu, Yesu ametudanganya kwenye Yohana 10:28. Iko sawa? Ukipokonywa haina maana ya kusema hakuna mtu, wakati yupo. <laughs> Yewe mnaonaje? Nasema jamani, unaona hii simu nilivyoishika hakuna mtu anayeweza kunipokonya. Maanake shafanya hesabu, akawa nyie wote, mimi ndo Superman wenu, iko sawa. Kunasemaje? hakuna atakaye wapokonya katika mikono yangu. In fact, kwa sababu alikuwa anaongea na Wayahudi, inabidi uelezee, kwani we ni nani? mstari 29. kwani wee ni nani? mstari 29. Yohana 10:29, inasemaje? Asemaje? Baba yangu alienipa hao ni mkuu kuliko baadhi ya watu, kuliko wote. Akasemaje? Wala hakuna mtu awezaye kuapokonya katika mkono wa baba yangu. Okay, hiyo wala ya hapo na wala ya kule inafanana. Angalia, sikiza vizuri, niangalie. Unajua hesabu eh? Mtu akisema hivi hakuna mtu anayeweza kuapokonya kwenye mkono wangu, alafu akasema hivi Hakuna mtu anayeweza kuwapokonya kwenye mkono wa baba wangu. Uwezo wa huyu na huyu zinafanana, inafanana okay. Kwa hiyo mkono wa Yesu ni sawasawa na mkono wa Baba eh? Kwa aliye mkononi mwa Yesu yuko mikononi mwa Baba au Mungu mwenye nguvu, na make sense. Kwa sehemu yote ambayo Yesu anasema naweza kufanya ni baba anafanya ni nguvu za Mungu. Kwasemaje? wala hakuna mtu atakaye wapokonya kwenye mikono ya baba yangu, sima baba yangu alieni pahao asuma, is the greatest of all kwa jamani, greatest of all time ndo mnaitaga nani? Ronaldo au Messi kwa jamani, ikifika kwenye sehemu ya God, God is a God amjaelewa. Who is your God sijasema God gg God? God. God. God. God? Greatest of all time. Historia za kina Ronaldo zitafutwa. Trust me. zitafutwa tena kwenye kizazi chetu za kina Messi zitafutwa najua huamini kwa sababu hata wewe wenye una storia yoyote itafutwa, yaani <laughs> e, hiyo jamaa alikuwa superhuman, magoli mangapi? Anakuja mtu mmoja anapiga hivi. Unajua kuna watu walikuwa hawaamini kama kuna mtu atamshinda Pele, unajua hilo. Kwa hiyo hakuna mwenye nguvu Okay. tunakubaliana hakuna mwenye nguvu kama Mungu. Alafu tuko mikononi mwa Mungu mwenye nguvu. Kwa hiyo ndo ile, haiwezi kuharibika, inakaa milele, inadumu, haiwezi kupotea. Kwa uzima wa milele ni kitu kisichoweza kuondoshwa. Kwa sababu ya sio wewe, kwa sababu ya yule autoaye eh, ahadi aliyoiweka, kiapo alichoiweka, nguvu alizoziweka, ni za Mungu mwenyewe. Nami nawapa uzima wa milele wala hawatapotea kamwe, wala hakuna mtu atakayewapokonya wapokonya katika mikono yangu. Unajua, hata kama upendi huo upendi mstari um, chana kwenye Biblia yako, ila kweli tabaki hivyo hivyo. Sasa watu wengine wanaweza wakasema, lakini lakini maana yake umeanza kumtukana Yesu, lakini maana yake nini? Kila alichokikaza Mungu, unadhani kufanya nini kukilegeza? Ameweka absolute statement, hakuna mtu atakayeweza akitokeza, aliyeweza Yesu ni mwongo. Lakini Yesu sio mwongo, haleluya! Yesu sio mwongo, haleluya! Yesu sio mwongo, haleluya! Yesu sio mwongo, haleluya! Kwa tayari anatuonyesha namna ambapo inafanyika, asema, wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wa baba wangu kwa hiyo chochote ambacho Yesu ametufanyia katika kufa na ufufuo wa Yesu Kristo ni cha milele. Sema cha milele, yeah. Hata neno uzima wa milele ni wa milele. Niwauliza watu siku moja, wakati nafusha mahali tukua tunajadili juu ya uzima wa milele Everlasting life, nikamuuliza mtu mmoja ambaye alikuwa anasema, lakini sema lakini, wenyewa kuna lakini ya kipepo, eh? Nikamuuliza swali mtu mzima nikamuuliza "How long Does everlasting life last? Akashtuka. Akasema forever. Ila aliondoka amekwazwa. Wajua kutokuamini ni sumu. Kiasi kwamba unaokolewa na hapo hapo unajitutumua. Mungu anakuonyesha uwezo wake. Hivi unaenda pale mtoni, mtu ambaye hajui kuogelea kama am, mimi nitajua kuogelea, siku nikizama, hapo hapo nitajifunza okay. Wakati <laughs> unazama, hujui kuogelea, mtu anakuja kukutoa, anasema mimi peke yangu ndo mwenye uwezo wa kuokoa, akasema acha mambo yako bwana, unataka kufanya nini? Kufa. Lakini whens come to God's ability imeonyeshwa katika ukombozi wetu. Nami nawapa uzima wa milele wala hakuna mtu asema, wala hawatapotea kamwe, wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mikono yangu. Kwa nini? Mkoko, mkono wa Yesu ni mkono wa Baba mwenye nguvu. Haleluya, haleluya! Kwa hiyo hicho ni kitu ambacho kila mwamini amepokea, ilikuwa ni ahadi, lakini sasa ni halisi. Kwenye waraka wa kwanza Yohana mbili anaita ahadi. Waraka kwanza Yohana 2:25 anaita ahadi. Ahadi ilipatikana wapi? Ipo kwenye maandiko. Waraka kwanza Yohana, nitakuonyesha hiyo ahadi ipo wapi. Waraka kwanza Yohana mbili ishirini na tano. Naomba kama umefika tusome wote, mmoja tuende. Mbona hatusikii watu wengine wakisema sema? Mtu mmoja tu huko. Lunch time imefika. Moja bila twende wote na hii ndio ahadi aliyotuahidia, kwa uzima wa milele, ilikuwa ni ahadi, si ndio? Unajuaje kwamba ni ahadi iliyokuwa wapi? Nenda kwenye Yohana, turudi kwa Yohana tena 5:39 na 40. Yohana 5:39 na 40. Hiyo ahadi ni ahadi kwenye nini? Kumbuka maandiko ya agano la kale tunayatumia kama ni nini? Ni ahadi ya Mungu ambayo Mungu ameapa kutimiza mwenyewe. Yohana 5:39. Can we read? moja mbili, twende. Mwachunguza maandiko. maandiko hapa ni yapi? Mwanzo mpaka Malaki. kwa sababu mnadhani kwamba ninyi mna uzima wa milele ndani yake, na hayo ndiyo yanayonishuhudia. kwa uzima wa milele haupatikani kwenye maandiko, ila maandiko yanatumika kumshuhudia mtu ambaye watu wakimwamini wanapata nini? Uzima wa milele. Sasa tata abeni asemaje? Wala hamtaki kuja kwangu ili mpate kuwa na uzima. Kwa uzima unapatikana wapi? Kwa Yesu. Kwa lengo la maandiko ni kusaidia nini? Uende kwa Yesu upate uzima kwake. Asa, Wayahudi walikuwa natafuta uzima kwenye maandiko wa kusema, ukisoma hii ukifanya hivi ndio unapata uzima, uh -uh. Uzima. lengo la maandiko ni hili kwamba waamini wakiamini haya maandiko wampate Yesu wakimpata Yesu awape uzima. Yohana 10:28, iko wazi kabisa. In fact, chini yake anawaambia mstari wa 45 mpaka 47. Msidhani ya kwamba mimi nitawashitaki kwa Baba yuko nani? Anayewashitaki ndiye nani? Ndiye Musa, mnaye mtumaini ninyi. Anasemaje? Kwa maana kama mngalimwamini Musa, mngeniamini mimi, kwa sababu yeye aliandika habari zangu. Za kwa Musa, aliandika habari za Yesu, ili kwamba watu wakiamini maandiko ya Musa, wamwone Yesu, wakimwona Yesu, wapate uzima. Kwa lengo la maandiko ya Musa ni kupointi watu kwa Kristo, kwa sababu Kristo ndio mwenye uzima, na uzima ni ahadi ya Mungu tangu mwanzo uzima ni ahadi ya Mungu tangu mwanzo. Musa 47 lakini msipoamini maandiko yake mtaamini wapi maneno yangu? Kwa maneno ya Yesu ni sawasawa na maandiko ya Musa. Lengo la maandiko ya Musa ni kwamba watu wakiamini anachokisema Musa wamuone yule mtu ambaye Musa ameandika habari zake, ili wakimpata Yesu wapate uzima wa milele. Kwa uzima wa milele inapatikana kwa imani katika Kristo. Aleluya. Turudi waraka wa kwanza Yohana. Sasa baada ya mbili kuita ahadi, alipofika sura ya tano ajaita ahadi tena. Sura ya tano waraka wa kwanza Yohana, ajaita ahadi tena. tano kumi na moja tunaenda kumalizia hapa. tano kumi na moja inasemaje? Ana, wanasoma kwa haya tu peke yao, unasemaje? E, muulize jirani yako unaumwa mdomo? unasemaje? muulize jirani yako jirani, mbona usomi? twende tena moja bila, twende na huu ndio ushuhuda, na kwamba Mungu alitupa uzima wa milele, na huu uzima huu umo katika hiyo mwanaye. ni em ndogo, yeah. em kubwa. Iko sawa huko eh? Katika mwanae tende 13, tano 13 mbele hapo kidogo. In fact, tupita kumi na mbili alafu tuingia kumi na tatu Nasemaje? Yeye aliye na mwana anao huo nini uzima, asiye na mwana wa Mungu hana nini o uzima meeleo inavyopatikana kumi na eh, tatu. Nimewaandikia ninyi mambo hayo, ili mjue ya kwamba mna uzima wa milele, mtakuwa nao, mna uzima wa milele ninyi mnaoliamini jina la mwana wa Mungu. Ko, ni wale walio wa imani ndio walio na uzima wa milele. Aleluya. Aleluya, aleluya. Kwa kuwa na uzima wa milele sio kitu. Actually, ni kuwa na Mungu ndani yako. Ukisema kwenye Yohana hapo mbele yake pale ishirini tano ishirini, nasemaje? Nasi twa jua ya kwamba, nasoma mwenyewe tu nasitajua ya kwamba mwana wa Mungu amekwisha kuja, naye ametupa akili kwamba tumjue yeye aliye wa kweli. Nasi tumo wapi? Tumo wapi? Tupo wapi? Tumo wapi? Tumo wapi? Tumo wapi? Kwa hiyo Yesu yuko ndani yetu na sisi tuko ndani ya Yesu, maanake tumeunganishwa. Anasema aliye wa nini? Wa kweli. Yaani wapi? Ndani ya mwana wake Yesu Kristo, anasemaje huyo ndiye Mungu wa kweli na uzima wa milele. Kwa uzima wa milele ni person of Christ, ameshasema hivi, tuko ndani yake. Huyo Mungu wa kweli anasema, huyu Yesu ndiye Mungu wa kweli, alafu ambaye ndio nini uzima wa milele. Kwa nikisema ninao uzima wa milele, namaanisha Mungu yuko ndani yangu au Niko ndani ya Yesu na Yesu yuko ndani yangu, tumeungwa. Wakorintho wa kwanza sita kumi na saba aliye na roho wake, anasema aliyeungwa na Bwana huyo ndio roho wake. Ndio maana kwenye Warumi nane anasemaje, nafikiri ni kumi na nne mpaka kumi na sita ukisoma pale anasemaje, asiye na roho wake huyo si wake Okay. Namna gani Mungu anazaa watoto wake wa kiroho kwa kuwapa roho wake ndani yao? Actually, ni Mungu. Mungu ni roho eh? Mungu ni roho. Kwa hiyo Mungu akikupa wa roho wake ni Mungu wa amekuja kukaa ndani yako. Iko ni sawa? AKA Yesu amekuja kukaa ndani yako. Mungu wa kweli yuko ndani yako. Akasemaje? Watoto wadogo, jilindeni na ibada ya sanamu. Wajua, sehemu ya ibada ya salamu ni kuhisi ya kwamba mungu yuko mbali na wewe mahali fulani lakini mungu yuko ndani yangu wakati huu kristo anakaa ndani yangu wakolosai moja ishirini na saba kristo ndani yetu tumaini la utukufu kristo ndani yetu tumaini la utukufu. Kwa hiyo, nikisema Mungu yuko ndani yangu, ni sawa na kusema Roho Mtakatifu yuko ndani yangu, ni sawa na kusema Yesu yuko ndani yangu, ni sawa na kusema ninao uzima wa milele, ni sawa na kusema mimi ni nyumba ya Mungu, ni sawa na kusema mimi ni hekalu la Mungu, ni sawa na kusema aliyeungwa na Roho, aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, ni sawa na kusema mimi ni mwana wa Mungu, ni sawa na kusema mimi ni mali ya Mungu, ni sawa na kusema mimi nimetakaswa kwa huyo Roho Mtakatifu, ni sawa na kusema nimezaliwa mara ya pili, ni sawa na kusema mimi si mtu wa kawaida, kwa sababu asili yangu ya ndani imeshabadilishwa. Nishaona kusema nilivyo nje sivyo nilivyo ndani. Ijapokuwa naonekana wa kawaida, lakini hapa ulivyo ni hapa nilipo. mimi ni makao ya Mungu, mimi ni hekalu halisi, mimi ni nyumba halisi, mimi ni mahali ambapo Mungu anatenda kazi ulimwenguni. Mimi ndo mahali ambapo malaika wanapanda na kushuka katika ulimwengu huu. Mbingu na nchi zimeungana ndani yangu. That's who I am in Christ. Huo ni uzima wa milele. Kwa nini watu wengi wanawaza uzima wa milele kupotea? Ni kwa sababu wanafikiri uzima wa milele ni boksi ambalo Yesu anakuandalia ili siku ile akwambie mwanangu, chukua bwana, chukua chukua. Oh njo njo njo, tembea kidogo. Usikosee hapo, tembea. Siku ulipomwamini Yesu Kristo ulipokea uzima wa milele. Iko sawa wangapi wanamwamini Yesu Kristo hapa ndio maana kwa hey. Yohana 6:47. Yohana 6:47 7 b nitakusomea anasemaje amin amin nawaambia yeye aniaminie anao uzima wa milele Naomba ufungue usome mwenyewe wangapi wanamwamini Yesu Kristo hapa hiyo amin, amin. ni ndio hakika Pasipo na shaka, yeye aniaminie anao uzima wa milele. Sio atakuwa hapana, anao uzima wa milele. Kwa uzima wa milele ni nao, reality to the believer. Uzima wa milele ni uhalisia wa sasa hivi wa mwamini. Kwa hiyo ndio maana huwezi kukuta mtu anayejielewa anaimba ninatembea kidogo kidogo nikinyata nyata. Ninatamani kuunya kuwa uzima wa milele uzima wa milele haunyakuliwi. Uzima wa milele unapokea kwa imani. Wote wanaoliamini katika jina la mwana wa Mungu wanao uzima wa milele, hawana sababu ya kunyatanyata ili siku moja wafaye nini, wadake uzima wa milele. Uzima wa milele haudakwi, alafu sio boksi lile, ii chukochukochukochuko, chuko, chuko. Mpwa, nimedaka uzima wa milele. Uzima wa milele ni asili ya roho wa Mungu ndani yangu Siku ile ulipoamini roho yako hahuishwa kwa roho ya Mungu ndani yako, ndio ulipokea uzima wa milele, ndio kuto kuangamia, ndio kuwa salama mikononi mwa Baba. Sio kitu ambacho natengea kunyakua siku moja, uzima wa milele mpaka hapo. Naona sio kitu cha baadaye, ni uhalisia wa sasa. Wamwamini nami nawapa. Yesu alisema sana nitawapa baadaye, aniaminie mimi yu na uzima wa milele au ana uzima wa milele in fact anasemaje? Maana yake amepita kutoka mautini ameingia uzimani. Kwa nini? Kwa sababu mshahara wa dhambi ni mauti, lakini Yesu alipokashughulikia kile ambacho kitakiwa kitupe mauti, akadili nayo kwenye mwili wake, akafa, akafufuka, akatutangazia ya kwamba sasa ninyi mnapata karama ya nini? Uzima kama karama, kama zawadi Yohana 6:23, mshahara wa dhambi ni mauti, bali karama ya Mungu ni uzima. Angalia kwa karama, ni uzima haupambaniwi. Huwezi kupambania karama, ikishaitwa karama pale, maana yake kingeza, but the gift of God is eternal life. Eternal life is a gift. Warumi 6:23 25, is a gift, ni zawadi ni zawadi anayopewa nini? Wale waliomwamini Yesu Kristo, ni zawadi unapewa, hupambani. Unajua hata kuamini sio pambano. Kuamini ni kumchukulia mwingine kwamba ana uwezo, ana nguvu, ananipenda, ana nia thabiti ya kunisaidia. Sema na muamini Yesu, maana yake unaamini katika kazi yake, amekupa Roho wake, kwa sababu Yesu ametukuzwa. Ikiwa Yesu yuko ndani yetu maana yake Yesu ametukuzwa, Roho iko ndani yetu. Maana yake Yesu ametukuzwa, ndoironi Kristo ndani yetu ni tumaini la utukufu. Kwa utukufu wa mwamini ni kwa sababu ana Roho ndani yake. Aleluya! Kwa hivi ndivyo inavyofanya kazi. na ndo maana kinachowasumbua wa watu ni ile wanaita siku ya mwisho. Tuchukue tu neno siku ya mwisho, twende kwenye Yohana 6:40 aban alafu nikuonyeshe kile ambacho kinazungumziwa hapa. Kwa hiyo, kama unawaza siku ile ukifa utakuwa wapi, unahitaji kuwa na uzima wa sasa hivi, ili ufufuliwe baadaye. Huhitaji ufufuliwe ili upewe uzima. Wewe unahitaji unafikiri unatakiwa kufufuliwa ili upewe uzima ah ah, unapewa uzima ili uwe na nguvu ya kufuka baadaye kwenye kiama ya wafu. Kwa requirement ya ufufuo ni uzima ulionao leo. Kwa kama nimeshapokea uzima leo, nina kitu kinachohitajika nifufuliwe baadaye, ni kifa, au sio? Hello. Kwa imani, wewe nitumie lugha imani ya unyakuo <laughs> Ni imani ya sasa hivi. Wakristo wanafikiri ukimwamini Yesu, baada ya kumwamini Yesu Kristo unatakiwa tena uendelee kushikilia imani, utangize na matendo mema ili upate uzima wa milele na ile siku ile unyakuliwe. Famba IPP International Pumba Producer and Supplier. Kwa nini? 6, 40. Baada ya kutoka Yohana tano, amewachachafya pale moyachunguza, maandiko kwa sababu madhani ya kwamba mna uzima ndani yake, wala hamji kwangu ili mpate huo uzima. Manake walitakiwa waje kwa Yesu wapate uzima, imeisha. Deal done Case closed, settled forever. Anasemaje kwenye sura ya sita mstari wa 40? Baada ya kuambia masuala ya misosi, baba zetu walikula wali maana jangwani, lakini bado walidanja, ila mimi ni chakula kinachotoka juu, mtu wa kila chakula hiki hataona. Unaona, ina uhakika ndani yake. Alafu sita 40 anasemaje? Tusome wote, kwa kuwa mapenzi yake baba yangu ni haya, tenati, turudie tena, tunasoma mapenzi ya Mungu, wa uwe makini, si ndio? Eh, unasoma mapenzi ya Mungu hapa, anasemaje? Kwa kuwa mapenzi yake baba yangu ni haya, uh -huh. ya kwamba kila amtazamae mwana, kumbuka nyoka eh? na kumwamini yeye afanye nini? awe na uzima wa milele. Promise ni nini? nami nitamfufua siku ya mwisho. Kwa ufufuo wa mwisho, sio kupewa uzima wa milele, ni kwa sababu ulikuwa na uzima wa milele Wangapi wana uzima wa milele hapa? Ninao <laughs> hey! Uzima wa milele, uzima usioharibika, uzima usiopotea, roho wa Mungu ndani yangu. Haleluya, roho wa Mungu ndani yangu. Ninacho kitu cha kudumu na requirement yote ya sasa na baadaye uzima wa Mungu na uhakika leo, kwa sababu nimemwamini Yesu Kristo. Imani yangu katika Yesu Kristo inanipa uhakika ya kwamba napewa uzima leo utakaokaa mpaka baadaye. Okay, maana yake Yesu aondoke, hata nikifa iko sawa eh? Kwa hiyo kama msiponiona apostoli katika mwili bado nipo, sababu Bwana hawezi kuondoshwa na mauti. Sasa aliwahi kukipiga na mauti akaishinda. Kwa hawezi akiwaza Mungu awazi muamini akifa anaenda wapi? Petro anasemaje? Hata nisipokuwa katika maskani haya, nitakuwa pamoja na Bwana. Maanake yeye kuwa na Bwana haitenganishwi. Na Mungu sio Mungu wa wafu, nakumbuka hiyo. Ndio maana ni Mungu wa Ibrahimu mpaka leo, Mungu wa Isaka wewe mpaka mpuko wa Yakobo mpaka leo. Maanake wote waliomwamini wanaishi hata sasa. Kwa ufufuo ule, ndio maana ma, Mariamu na, na, ngoja niwaambie, hii nguvu ya ufufuo ina nguvu mpaka sasa. Ndio maana tunaweza tukawaonyesha watu kidogo. Yesu aliwaonyesha wanafunzi wake kidogo alipochukua mwili wa utukufu. Mnafunga mlango anatokea hapo, anaingilia hapa, a, mbona mnasikitika? So, ah, ni vipi? So, eternal life is the superpower of God. Akatokea hapa, mnaongea anajigeuza anakuwa mtu mwingine supernatural mwili wa utukufu <laughs> kwa mwili wa utukufu ni kwa sababu tayari kuna roho wa utukufu ndani. Kwa Mkristo akawa anakimbia kimbia kutafuta itakuwa haja katika kiama itakuwa hivi hivi, kufumba na kufumbua, kwa sababu roho yuko deposit ndani yetu atageuza mili yetu iliyo katika kuharibika. simple t jua, Mariam Martha alipokutana, alipokuwa anaambiwa juu ya ndugu yake alipokuwa karibu na kufa, alikuwa anamwambia Yesu, najua wewe unaweza kufua, ila baadaye akamwambia, sio baadaye tu, hii ngoma napiga sasa, anapiga baadaye. Umegundua ya kwamba kwa nini Yesu alifundisha juu ya uzima wa milele kwa Kornelio, ni kwa sababu uzima wa milele unaweza kufanya kazi sasa na baadaye. Kwa nini tunaponya wagonjwa? Ni kwa sababu uzima wa milele unafanya kazi sasa na baadaye. Kwa hiyo ukimwambia Mungu atakupa uzima wa milele demoni hii, uwe mzima kwa jina la Yesu ya kwamba umefikiri kwamba siku ile Mungu atanifufua katika wafu. Show me example. Sasa huyu ndugu amekufa lini? Siku ya nne. Lazaro, njoo huko, Lazaro anakuja amekufa tena ndio Lazaro ana uhakika kwamba kuna ufufu wa wafu. Ndio Mariamu ana uhakika, ndio Martha ana uhakika, ndiyo ndugu zake wana uhakika, ndio wanawake, kwamba Mungu anaweza kufufua wa wafu. Ndio kwa sababu alipiga nini, demo kwa ishara inayoonekana. Sasa hivi ni tangazo la wazi ya kwamba even when a believer dies he can still rise. Narudia tena, mwamini hapotei Mgundua kwamba hapotee, he can, he has no ability to perish. A believer is imperishable. Sema I am imperishable. I cannot perish. I cannot perish. I cannot perish. Ndio maana tunapata healing. Healing maana yake nini? Demonstration ya nini? imperishable ability. Kwa nini tunaponya wagonjwa? Kwa nini wewe unafikiri katika mili mpya kutakuwa na viziwi? Hebu imagine, mtu aliyefufuka akapewa mwili mpya alafu kiziwi? ni ile kwenye mwili mpya, unajiangalia kwenye kioo unasema ili jino limekaaje? kaa sawa, limekaa Ndio maana Yohana anasemaje, tazameni ni pendo na namna gani alipotupa Mungu, ya kwamba tuite wana wa Mungu. Akasema ndivyo tulivyo, ijapokuwa ulimwengu au tutambui. Akasema hija, nekasa, takafu. Kwa sasa haijaonekana atakavyokuwa bado, lakini atakavyodhihirishwa. Hiyo wengine wanaita kurudi kwa Yesu, atakapodhihirishwa tutakuwa kama, tutakuwa kama yeye. Maana tufanya nini? Tutamwona kama alivyo, hiyo ni appearance. Nafundisha hiyo mbele, Yesu akiapia in another time. kwa mwamini Itakuwa nini? Itakuwa ni blast katika mwili mpya. Aleluya! Ndio maana leo una exercise hii, kichwa kinauma, unaweka mkono, unasemaje, uzima wa milele ulioko ndani yangu, kamata ile eneo shap. Ndicho nachomaanisha na uzima wa milele kumbuka, kama upepo, ujapokuwa hauonekani haushikiki, lakini na nini impact, impact. Mtu umeambia huyu tumemshindwa, familia yangu imemshindwa, alafu napiga una activate ule uzima wa milele uleko ndani yako, alafu naanza kutabiri. Ijapokuwa amemshindwa, injili itamuokoa, hatakuwa sawa? Atarudi mzima, atapona, sio atafanya nini? Kichaa kitaondoka. Unafanya nini? Una operate kwenye level ya nini? Uzima wa milele. Kwa uzima wa milele ni intangible but it can produce tangible results. Narudia tena uzima wa milele ijapokuwa hauonekani lakini hutenda mambo yaliyoonekana. Kumbuka Yohana aliambiaje? aliambiaje Nikodemo aliambiaje? upepo huvuma, haujui unapotoka, haujui unapokwenda, lakini sauti yake unafanya nini, unaisikia. Upepo unaonekana lakini can you tsunami ikija, si upepo lakini impact yake una... yeah, imebeba nyumba, imebeba bati ukiwa mwepesi sana na kubeba na wewe. Niliangalia sehemu upepo ulikuwa navuma kwenye kwenye kwenye clip moja, na mtu akaanza kushika nguzo, ule upepo umempeperusha, kama mtu, mtu mzima anapepea kama nguo. Mungu sio joni wala sio asumani, akapata watu wenye nguvu wa kumshika, waashikana ah, hivi lakini upepo ni invisible. Akasemaje? Ndivyo angalia hapo, anavyomwambia Nikodemo, ndivyo alivyo mtu aliyezaliwa kwa Roho. Kwa mtu aliyezaliwa kwa Roho ni kama upepo, invisible yet very active, haonekani lakini. Cheki, cheki cheki cheki cheki, aleluya! Simama kwa miguu yako, kwa uzima wa milele ina pati ya silent part. Unaweza ukaiacha kama haipo au kaamua kwa nlishi inao uzima wa milele. Ndo maana unaweza ukawa na karama za roho na ukatulia kama hauna. Nani anajua kwamba unanena kwa, kwa lugha mtaani kwenu kwa kuangalia hivi? Nani anajua kama unaweza kutembea kwenye karama za mafunuo? Ndo maana one of the thing ambayo Biblia inataka tufanye ni kufanya miujiza mingi sana, sema miujiza mingi sana kwa nini? Kwa sababu hii tunawaonyesha watu ya kwamba there is something more we have. Kuna kitu hicho nacho kisichoonekana, lakini yet kina nguvu. Haleluya. Haleluya. Emshika jirani yako. Umemshika mtu mwenye uzima wa milele hapo, mwenye roho wa Mungu ndani yake. Hata kama uombe naye dakika chache unamwombea nini? Mungu amsaidie kuishi uhalisia alionayo katika Kristo. Maana mambo machache tu, amsaidie kuishi uhalisia alionao katika Kristo, kwa sababu huo uh, uhalisia ni majibu, sio sio majibu ya sasa na ya baadaye. Haleluya. Unajua kwa nini Mungu anatupa nafasi ya kwamba tukiwekea mikono juu ya wagonjwa anapata afya? Sio hiyo tu, mtu ambaye hajajaa roho, unamwekea mikono naye, kama vile umemwasha moto na anaanza kunena kwa lugha. Unajua kwa nini? Kwa sababu we have supernatural ability invisible yet very powerful, na hiyo ndio ubora wa imani yetu. Ubora wa imani yetu ni kwamba tunaweza kushow, tunaweza kuonyesha, tunaweza ku break kwenye scene ukaonekana. Funga kwenye chako. Funga kwenye chako. Thank you Lord Jesus, thank you Lord Jesus, thank you, Lord Jesus. Thank you, Lord Jesus uzima wa milele ulioko ndani yetu ndani ya kila mmoja aliyokuja hapo na anayesikia na anayetazama, uwe activated kwenye maisha yake supernaturals. Jesus name. In the name of Jesus. Ishara ajabu, miujiza ya kila aina kwenye maisha yako na maisha ya watu wengine, in the name of Jesus. Yes Lord Jesus, in the name of Jesus, isiwe ngumu tena kutembea katika karama za Roho ulizonazo, kuwepo na wepesi, kuwepo na wepesi. Yes, beyond natural, zaidi ya uhalisia wa kawaida wa kibinadamu, zaidi ya uhalisia wa kawaida wa kibinadamu. Supernatural. Supernatural. Supernatural. Supernatural. Supernatural. In the name of Jesus. Mwombe, mwombe, mwombe, mwombe, mwombe. Yesu aliposema watangaze ufalme, alisema pozeni wagonjwa. Fufueni wafu, takaseni wenye ukoma, toeni pepo. Hizo ni signs za ufalme wa Mungu. Yesu akasema kama ninatoa pepo kwa kidole cha Mungu, basi ufalme wa Mungu umewajilia. Mtu hawezi kuingia katika ufalme wa Mungu isipokuwa amezaliwa mara ya pili na wale waliobeba ufalme wanazo ishara. Semeni ufalme wa Mungu umekaribia, na hizi ni ishara zake. Oh, hizi ni nyakati ambazo kanisa itafanya miujiza ambayo haijawahi kufanya, miracles, signs and wonders. Maswali ya watu wasioamini yataisha, maana ishara ambazo hazipingiki, ishara za ukweli tatendeka katikati yetu kwenye majumba yetu kwenye injilisi kwenye kazi zetu kwenye biashara zetu, wakegobeshakab watu wataona, hawa watu sio wa kawaida. Tunafanya nao biashara lakini sio watu wa kawaida. Tunafanya nao siasa lakini sio watu wa kawaida. Tunasoma nao lakini sio watu wa kawaida. Tuko kazini lakini sio watu wa kawaida. Tuko kwenye shughuli moja sio watu wa kawaida. Wote watu ni madaktari lakini sio watu wa kawaida. Wote ni mafamasia lakini sio watu wa kawaida. Wote ni manesi lakini sio watu wa kawaida. Wote ni wasifu lakini hawa sio watu wa kawaida. There is something extra about our identity. Kuna kitu cha ziada. Huicho kibeba. Kuna kitu cha ziada. Huicho kibeba. Kuna kitu cha ziada ambacho ulimwengu hautambui. Hey! Hausubiri siku ile. Hausubiri siku ile ili ufanane naye. Lakini leo unaweza ukaonyesha utukufu wake ya kwamba Kristo, Kristo, Kristo yuko ndani yako, Kristo yuko ndani yako, Kristo yuko ndani yako, Kristo yuko ndani yako. You shall walk in supernatural man. Ere bashe koba Isamenda lebregoshaya librakaya mande izobrekabosaya yesibaka yyidesire more supernatural i, yeah. Hey! yes, I, I, I, I, I desire more supernatural. I desire more supernatural. Yeah. Biblia inasema tamanini sana mambo karama zilizo kuu, takeni sana karama hizo. It is a good desire to desire to work in supernatural. Hey, ni tamaa nzuri kutaka kutembea katika mtembeo wa kiroho, mtembea wa kiungu, mtembeo wa supernatural. It is a good desire. Wagonjwa wakipita mikononi mwangu, hey, inaziondosha kazi za ibilisi. Inaziondosha kazi za ibilisi kwa sababu ibilisi ndiye anayeonea, ndiye anayeharibu, ndiye anayeonea. Miujiza isiyo ya kawaida ambao hujawahi kufanya kwa sababu una roho ya Mungu ndani yako, una uzima wa milele. Una uzima wa kiungu, una maisha ya Mungu ndani yako, unaweza kuachilia juu ya watu wengine, juu ya wagonjwa, juu ya wenye pepo, juu ya wenye kifafa, juu ya waliobubu. In the name of Jesus. Mungu anaenda kusaidia wengi wetu hapa kuwa rahisi kabisa kufanya supernatural. Kufumba na kufumbua, kiwete anatembea. Kabla hajamaliza kuongea na mtu, kichwa kimepona. Kabla hajamaliza kumshika mkono, atasikia shoti inapita kwenye mwili wake, anasema kuna nguvu imenigusa, masikio yangu yamezibuliwa, Macho yangu yanaona sawasawa. Kabla hujazungumza pepo linasema ninatoka, kwa sababu mtu mwenye uzima wa milele amesogea mahali pale. Mungu alijua uzima wa milele ndio unahitajika duniani, kwa sababu uzima wa mwanadamu hauwezi kutibua na kuchambua na kutatua matatizo yake. Mungu anaponya kupitia wewe, Mungu anarekebisha hali za watu kupitia wewe. In the name of Jesus. Wakati mwingine kabla hujaenda hospitalini, mpigie muamini mwenzako, mwambie sema neno kwa ajili yangu, nitakuwa mzima. Yes. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Na wakati kama kuna mtu amekuja anaumwa, nyosha mkono wako juu, unasikia maumivu mahali? In the name of Jesus. Baba katika jina la Yesu. Sante, kwa sababu ya uponyaji kwenye mwili wa ndugu huyu kwanzia utose ya dunia katika jina la Yesu, katika uzima wa Mungu tulio usema hapa, ambao ni halisi sasa na hata milele, unapita na kurekebisha hali ya mwili wako. Naona kuwa mzima kabisa, naona kuwa mzima kabisa katika jina la Yesu. Amen, naweza kumshangilia Mungu kwa sababu ya yale ambayo tumepokea. Amen. Kama ulikuwa na uma, anza kumshangilia Mungu. Anza kumshangilia Mungu, anza kumshangilia Mungu. Alafu cheki sehemu iliyokuwa na uma, cheki sehemu iliyokuwa na uma. Cheki sehemu iliyokuwa na uma, cheki sehemu iliyokuwa na uma. Nikuwa naongea na mchungaji mmoja juzi akasema alikuwa na uma sana. Alafu nikamwambia wewe, ni mzima usiogope. Alafu akasikia ile hali imezidi. Alafu wakati anataka kumwambia mama yake, aisee, mimi bado mgonjwa, akakumbuka nimeambiwa wewe ni mzima. Akaanza kushangilia mi, akasema mimi ni mzima Alafu akapanga safari akaendelea na maisha yake, ile hali kaondoka ghafla. Unajua kwa nini? Shetani anataka kuambia ujapokea, ili ukiri kwamba hujapokea. Lakini wewe ni mzima katika jina la Yesu, we ni mzima katika jina la Yesu, we ni mzima katika jina la Yesu. Amen! Amen! Amen! Amen! Amen! Amen!