Kwa Yesu nilikuwa na uhuru zaidi. Zaidi nilipokuja kwa Yesu, ninatishika zaidi kila siku na wa, siwasi hata maisha, nawaza kuingia motoni. Akasema ndio maana nimeona Ukristo unaniletea msongo wa mawazo, Ukristo unaletea nini, depression. Nikiingia kanisani na amani, natoka kwa sababu nimeambiwa namna ambavyo natakiwa nijitahidi, nisiende wapi jahanamu. kwa akasema, mimi nimeamua kuacha. Nikamwambia, hujawai kusikia Injili? Umesikia nini, matisho? Paulo anamwambia Korneo, Petro anamwambia Kornelio, kwa yeye huyo kila huyo, manabii wote wanamshuhudia kwamba kila amwaminie atapata ondoleo la dhambi kwa kazi ya kuondoa dhambi ni ya nani? Ni ya Yesu. Okay, kazi ambayo binadamu asiyemwamini Mungu anajiti kufanya nini? Ni kuondoa hiyo hiyo. Kwa hiyo watu wengi zaidi wanajitahidi kutafuta kile ambacho Mungu ametoa bure, na unajua njia za Mungu ni nyepesi. Kwa sababu ya uwepesi wake wanadamu wanajitahidi kufanya nini? Kuzitafuta kwa jitihada zile alizotoa tayari. imagine unajua unaweza ukasoma Musa kuinua nyoka wa shaba, ukaona kwa haraka akija kukapita shwa kunyanyua nyoka wa shaba kwanza. Hii njia inaonekana kama it makes sense, si ndio? Eh, mimi ning'atwa na nyoka ambalo linaishi alafu wao umesimamisha nini? Nyoka wa shaba. Shaba ni sanamu, si ndio? Eh, basically ilikuwa sanamu, alafu ananiambia nikingatwa nisipambane naye, eti niangalie tu huyu nitakuwa mzima. Unafikiri Wayahudi walikuwa nakubali? Hawajui Wayahudi Jangwani uh, Musa anatuchora bwana. Sisi hatujui effect of venom. Watu washanunua na nini? Black nini? Black stone. Washata walifanya nyoka wamekuwa wengi, wamenunua dawa za kupaka. Si ndio? Unafikiri Wayahudi walikuwa na mwamini Musa? Kwa anaweka pale. Kwao akingata tu anajifunga. Ukijifunga unabona? Unakufa. Walikufa kwa, una wali kwa sababu Mungu aliwachukia? Hapana. Ameweka njia rahisi lakini ili mtu afe kwa kwa na nyoka, ili afe, aache kuangalia tu nyoka ya shaba hiyo, tu aache kuangalia tu nyoka ya shaba, aangalie nini? Jitihada zake. Umeelewa eh? Hapambane. Nuhu anajenga safina, safina, safina, safina. Mvua ikinyesha, tutakuwa ndani, tumetulia asema. Wewe bwana <laughs> si tumekuwa hapa miaka zaidi ya mia mbili. Mvua inanyesha tuko hapa jamani. Majanga yanakuja, ingieni kwenye hi chombo. Kuingia kwenye chombo sasa, mi wenyewe najua kuogelea. Hapa tuko jim kila siku kila siku, tuna kwenye swimming pool. Mvua ikinyesha tunapanda minazi. Aya, ah, ngoja inyeshe mnazi na wenyewe unafukiwa. Wanasema ee, Nuhu tufungulie safina. Nuhu acha kujibu, sijafunga mimi mmefunga wenyewe kwa kiburi chenu. Mmeona maana yake? Kwa kiburi cha mwanadamu kinampeleka kwenye kujitahidi kupata kila ambacho Mungu amesema utapata kwa njia rahisi, na kwenye kujitahidi kupata ndio namna bora ya kufanya nini? Kukosa. Inamake sense, inamake sense, inamake sense. Yes, ni muhimu imake sense kwako, kwa sababu kwa hisia zako zinaweza kukasafiri, ikakwambia mbona unahubiri njia rahisi? Inataka ucomplicati uweke jitihada. Kwa hiyo tulisema Mungu cha kwanza anachokifanya, anabadilisha asili ya mtu, then anampa roho wake. Akimpa roho wake, anafanya nini? Huyo Roho ni msaada, ni uwezesho wa Mungu kutenda sawa sawa. Kwa hiyo Roho wa Mungu ndani yetu ni kupea uwezo wa Mungu ndani yako, ili uweze kutenda sawa sawa. Kwa hiyo natakiwa kuwa conscious na Roho niliye naye. Shida ya mafundisho mengi ni kwamba hayawajengi wa Kristo katika ufahamu wa Roho aliye naye. Unawajenga kwenye mambo mengine, hawaambiwi ya kwamba ndani yao Kristo yupo na namna ya kuenenda. Unakuta mwenendo ni jitihada. Kwa hiyo kama anaomba, anaomba kumshawishi Mungu, sindio? Chochote anachofanya ni kutafuta mm -mm. Mwenendo wa mwamini sio kutafuta asichokuwa nacho, ni kuachilia alicho nacho. Ndo maana hata kuomba, kuomba ni kuachilia nguvu. It's not begging, prayer is making power available. Hiyo ndo lengo la maombi. Haleluya! kwa tunaomba ili kwamba tuweze kuenenda sawasawa na tulicho nacho. Ndo maana Paulo wakati anamwombea Filemoni anamwambiaje? ushirika wa imani yako ufanye kazi yako, yake katika ujuzi. Mbona ujuzi epignosko ujuzi wa kila kitu chema tayari unacho, kilichoko kwako, alafu katika nani? Kristo. Maana kilicho ndani ya mwamini na kilicho ndani ya Kristo ni kitu kimoja kimoja kimoja. Kinachochadika ni nini? kujenga ufahamu, pale anamwambia ufahamu lakini huku anamwombea, kwa hiyo ni prayer and doctrine ndio inayomfanya mtu a release kile alicho nacho. Ndio maana kwenye nyaraka zote karibu zote, Paulo anawaombea mwanzoni mwa kila nyaraka, kabla hata kumwambia mwibaji asibe tena. Kwa, yani uchungu, fitina, matukano yaondoke kwenu. Soma sura za kwanza, cha kwanza anawaombea ili kwamba wapate ufunuo wa roho au fahamu wa roho, au fahamu wa rohoni, juu ya kile alicho kipokea. Nguvu, mamlaka, uweza ulioko ndani ya Kristo uwe halisi kwenye maisha ya mwamini. Hiyo ndio maombi ya kuwaja wa kiroho. Kwa nini? Tayari ana deposit ushirika, kwa imani yako ufanye kazi yake katika nini? Katika ujuzi wa kila kitu chema kichoko kwako katika Kristo. Iko sawa eh? iko sawa eh? Kwa Mungu kwanza, anaweka kitu chema. Tunaweza tukasema Mungu anamfanya mtu kuwa mwema kabla ya kufanya mema. Shida ni kwamba pale mtu aliyefanywa na Mungu kuwa mwema akiona afanyi mema moja, mbili, tatu, anaanza kubadilisha identiti yake, kwamba pengine mimi sijaokoka. iko sawa eh? Pengine mimi sijaokoka lazima kwa sababu eh, eh, eh, yaani, yani, yani, kuna kuna kuna kitu fulani hivi, kuna ndoto nimeota jana hivi. Mimi nimeokoka kweli? Kipimo cha kwamba umeokoka ni nini? Uliamini katika kazi ya Yesu Kristo, umeamini. Yeah, that's the requirement. Haleluya. Kwa sasa tunapokutana kujifunza, tunapokutana kuomba, tunapokutana kujazwa Roho, tunapofanya uinjilisi, hii ni kazi endelevu, matokeo ya kazi iliyokamilika. Tuna work from the place of God's resting place, a believer, mahali ambapo Mungu ameketi, mahali ambapo Mungu amepachagua apate kuliweka jina lake. Ni wapi? Ndani ya mwamini, ili afanye nini? kutokea pale abariki ulimwengu, kutokea pale afikie watu wengine. Mungu na ukuu wake wote, ameweka uwezo ndani yako ya kwamba unaweza kuongea na wengine habari za Injili wakaamini. Ipo hivyo, tuna mambo ya kusema na mambo ya kufanya, kwa sababu tuna Roho atendaye kazi ndani yetu, kwa kadri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu. Kwa hiyo tulisema asubuhi tusema asubuhi, nasema tuseme tena kwa mzigo hapa na kwa uzito. Mwambie mjirani unasikiliza, mwambie au melala, tukushushie neti au ajalala. Mko tayari kusikiliza? lisali moja lingine naenda kumalizia baada ya lisali moja hapo, halafu jioni takutana kwa ajili ya holy ghost meeting. Wangapi jana walihudumiwa kwenye holy ghost meeting? Wangapi wanataka kuhudumiwa leo zaidi? Wangapi wamejiandaa kuhudumia wengine leo? Wangapi wamejiandaa kutembea kwenye karama leo? Yeah, yeah, yeah. Leo uta flow. Na usiogope kufanya makosa. Hakuna mtu kumcorrect anayekumcorrect. Hakuna correction fluid hapa. Kila mtu anajifunza, si ndio? Kwa hiyo ukija flow, si ndio? Kama leo na maarifa piga sema. Bro, umechemsha asema asante. Narudia tena. Sawa eh? Hakuna condemnation hapa, si ndio eh? Hii ni free zone, unaweza kujifunza jambo lolote la roho na ukalifanyia kazi. Umemwona mgonjwa, lete karibu, bandika mkono, najisikiaje? Aja, bandika tena. Sawa eh? Eh, hey, ndio uwanja wetu wa kujifunza. Si tuko waamini hapa. Ili ukienda mtaani ulipue vizuri sana. Nasema nilipiga moja kule. Wa nilipiga nyingine Hapa. Eh? Nilimtoa demoni moja kule. Nimtoe mwingine wapi? Hapa. Ndio maana yake. Sawa eh? Ndio maana kambi kambi ni sehemu yetu ya mazoezi. Sawa eh? Wangapi tayari kufanya mazoezi ya roho leo? Wow. Wow. I can imagine Yesu anavotabasamu, kama ambavyo mmetabasamu nini. Aleluya! Kwa hiyo tumesema kuna mambo mawili ya msingi ambayo tunaona kwenye huduma ya Yesu. Walistaajabia mambo gani? Moja, mafundisho yake; pili, miujiza yake. Kwa ni message neno kustaajabu, astonished, astonished. Kwenye vitabu vinne vya Injili kuna mambo mawili yanashangaza. Kwa hiyo watu wanasema ha, ana doktrini nzuri, si ndio? Eh, anataka sema ha, miujiza hii ni namna gani? mambo ngapi? Haya ndio mambo ambayo alikuwa anashangaza kwenye huduma eh, ya Bwana eh, wetu Yesu Kristo. Mafundisho yake, that is what he teach. Miujiza yake, that is what he does. Kwa hiyo kuna teach and do au do and teach. Matayo 13:54 Matayo kumi na tatu hamsini na nne. Upo wandugu, mpo? Okay, andika Matayo, Matayo yatu matawi tena. Umeshaandika Matayo? Umefungua? fungua kwa haraka, Matayo kumi na tatu hamsini na nne. Nasemaje? Na alipofika nchi yake akawafundisha, piga mstari. Akafanya nini? Akawafundisha katika sinagogi lao. Ehe, tusome wote. Hata wakashangaa wakisema, huyu amepata wapi hekima hii na miujiza hii? Andika vyote ulivyoviona pale. Kishangaza nini hapo? Hekima au fundisho na nini, na miujiza yake. Hiyo ndo muktadha, mambo mawili aliyoshangaza hapa nyumbani kwao kabisa. Twende Mathayo 22:33 22:33 Mathayo I always mbili like to tatu see bwana wetu alifanyaje ili niweze kuiga, anasemaje? Na makutano, tuko pamoja au unasoma mwenyewe, moja mtaa mwenye, mwenye, twende jamani naongea na wazee ishirini na nne au wenye uhai wanne? Nasoma kama wazee ishirini na nne wenye uhai ongeeni, walishangaa nini kwa mafunzo yake? Andika nini fundisho, kama andika Kiingereza andika doctrine walishangaa mafunzo mafundisho au doctrine. Ingeweza kutumia doctrine. tuko mpaka hapo eh? Tuhamie Marko 1:22. Kwa hiyo tumeona sehemu mbili, sehemu ya kwanza fundisho na miujiza, si ndio eh? sehemu ya pili mafundisho, sehemu ya tatu Marko moja ishirini na mbili, nasemaje? Wakashangaa mno kwa mafundisho yake, kwa maana alikuwa akifundisha kama mtu mwenye amri wala si kama waandishi. Mbona walishangaa? Nini? Mafundisho yake yeah. Kama mwenye amri, maana yake mtu anayejua anachokisema, hasemi kwa ku hasemi e, kama wengine anasema hayumkini. Tutaokoka ukimwamini Yesu unao uzima wa milele, tena unakaa nao milele. Unajiamini sana, kama mtu mwenye amri. Kwa ni fundisho si ndio? na mbili Marko tano arobaini na mbili ina background, background yake kwa sababu hapo inasemaje? Angalia kuanzia mstari wa, wa thelathini na nane tisa tusome wote. Alipokwisha kuingia mbona uh -huh. uh -huh. mfanya gasia na akasemaje? Kijana akufa, bali amelala. Ehe, wakamcheka sana. Ehe, naye alipokwisha kuwatoa nje, watu ngapi? Watu ngapi? Hivi ndugu zangu, nataka kufanya muujiza na watu wanaokuzunguka ni wanaocheka hivi. Naomba nikuulize kitu, umegundua kuna namna Yesu, na mitume walikuwa wanadili na miujiza ya aina fulani na baadhi ya watu. Ukiona sehemu wanafufua mara nyingi anayeenda kufufua ni nini? Ni watu wawili au watatu, au wanne, au Yesu na Petro na Yakobo. Fact, hata Petro alipoenda kumfufua Dorcas, alienda na watu wote, aliwatoa watu wote nje, si ndio? Imagine unaenda kufufua mtu kweli. Oh, jamani, jamani, jamani na hapo unavuta imani yako, alafu kuna mtu hapa anatia nini maji, sawa eh? mmaye kuona unapika, alafu kila mtu anaweka maji, unapika ugali wakila mtu anaweka maji. Kwa hiyo anawatoa nje, utaangalia sehemu kadhaa tu. Yesu, sio tu huyu alipoenda ilikuwa ni kwa nani pale, kuna nyumba nyingine alienda, akamkuta watu wanalia, akawatoa nje. Akamshika mkono kijana akamwambia talita kumi. Hiyo sio hela eh? Tafsiri yake msichana, na kuambia. Mara akasimama yule kijana, akaenda. Maana alikuwa amepata umri wa miaka kumi na miwili. Mara wakashangaa, mshangao mkuu. Walishangaa nini pale? Ni ujiza. Tuko sawa eh? Twende Marko sita. Marko sita mbili. Umeandikwaje? Na ilipokuwa Sabato, alianza kufundisha katika sinagogi. Wengi waliposikia wakashangaa, wakisema huyu amepata wapi haya? Je, ni hekima gani hii aliyopewa huyu? Huyo huyo anasema sana, ndugu yawe. Na ni nini miujiza hii mikubwa inayotendeka kwa mikono yake? Mama wili eh, hekima, mambo anayofundisha. Marko 6:2, tuko mpaka hapo eh? Marko 6:2, twende 7:37. Saba thelathini na saba. Nataka tusome wote kwa sauti ya juu jamani, kusoma kwa sauti ya juu ni kusaidia naosikia unachokisema ni ukiroho sawa, hiyo eh? ni confession. Asemaje? wakashangaa mno kupita kiasi ehe? wakinena ametenda mambo yote vyema. vyema gani? viziwi awafanya wasikie na bubu waseme, hii ni nini Mjizu. Astonished. Sawa eh? Kwa hili ni jambo alilofanya. Twende kwenye Marko 10:24 hadi 26. Marko 10:24 hadi 26. Anasemaje? Wanafunzi wakashangaa kwa maneno. Sema maneno. Eh, uh-huh. Yesu akaja tena akawaambia watoto, jinsi ilivyo shida kwa wenye kutegemea mali kuingia katika ufalme wa Mungu. Amesema watu wenye mali pana kutegemea, ni rahisi ngamia kupenya katika tundu la sindano kuliko tajiri wa aina gani anayetegemea mali kuingia katika ufalme wa Mungu. Maana wengine wanafikiri matajiri naturally hawaingii katika ufalme wa Mungu, kwa kutegemea mali, naweza kuwa jitihada. Yes, unajua kuna watu wanafikiri wanaweza kununua kila kitu mpaka mbingu eh? yeah. Yeah. Sasa nimetoa sana sadaka kwa watoto yatima, lazima niingie. Anasema ni ngumu, hasa mtu ambaye ana uwezo wa kuwa influence na materialism. Anasemaje, mstari wa ngapi huo? mstari wa ishirini na sita nao akashangaa mno, akasemaje, akashangaa mno wakiwaambia, ni nani basi awezaye kuokoka? Yesu alijibuje? Akawakazia macho akasema kwa wanadamu haiwezekani, bali kwa Mungu sivyo, maana yote yanawezekana kwa Mungu. Pay attention kwa, kwa wanadamu haiwezekani. Okay, tajiri kujitahidi ni mwanadamu, kwa, kwa mwanadamu haiwezekani, kwa kitakachomsaidia kuingia ni nini? Asitumie jitihada za mwanadamu, aangalie uwezo wa Mungu. Kwa hiyo kwa Mungu yote haya yanawezekana, anamaanisha hivi Huyu ataingia kwa nguvu za Mungu na sio kwa kutegemea mali zake. Iko sawa? Iko sawa? Sio kaanza kuuza nyumba zako, maana ukiwa tajiri huendi mbinguni. Kuna watu walifanyaga hivo, na hapa ajasema hata mbinguni, ni ufalme wa Mungu besikale kokoka sawa, eh? au kumwamini Yesu, maana ukisikia ufalme wa Mungu siwaze tukwenda wapi mbinguni, anyway Mwaka huu utajitadili na mbinguni. Mbinguni kumi na ngapi? Hiyo ishiri na ngapi? ishiri na nne proshaa, ishiri na sita ishiri na saba yake. Sawa sawa, kwao walikuwa wanashangaa nini? Wanashangaa mafundisho yake. Tunaweza kuendelea eh? Ok, twende Marko kumi na moja kumi na nane Marko kumi na moja kumi na nane Kerigo, there are you there Tusome wote eh, wakuwa makuhani na waandishi wakapata habari, wakatafuta jinsi ya kumfanya nini, mwangamiza. Maana walimwogopa. Wanamwogopa nani? Yesu, kwa sababu makutano wote walishangaa kwa mafundisho ya yeah. walishangaa nini hapo yeah. mafundisho sana sana. Luka 2:42 walimshangaa Yesu hata akiwa mtoto anasemaje? na wote waliomsikia walistaajabia fahamu zake na majibu yake. sawa eh? ni fundisho yeah. fahamu zake na majibu yake 42 na 47 akiwa mtoto. Nne thelathini na mbili. Nne thelathini na mbili. Are you there? Luka nne thelathini na mbili nasemaje? mefika wakashangaa mno kwa nini? mafundisho yake, wakashangaa mno kwa mafundisho yake, akasema kwa kuwa neno lake lilikuwa na uweza. Actually walikuwa wanaangalia namna anavyozungumza, imagine. Unaweza wakasema, roho wa Bwana yu juu yangu kwa kuwa Bwana amenipata mafuta kichwani mwangu, wa kila siku anasoma alafu anasema neno hili limetimia leo, eh? Ukimwamini Bwana Yesu leo leo, unakuwa na uzima wa milele, unafanyika raia wa, wa, wa, wa mbinguni milele, unaingia katika familia ya Mungu, unabua na baki kule. Actually unaweza ukajazwa roho sasa hivi hapa ukaanza kunena kwa lugha mwingine. Sema ah, ah, mbona anajiamini sana? Sema unaweza naweza nikakuombea ukanena au usinene, mambo ni mengi, chochote chaweza Sio okay. hivyo ha. Luka tano tisa, tano tisa. inasemaje? maana alishikwa na ushangao yeye na watoto waliokuwa pamoja naye, kwa sababu ya wingi wa samaki wasamaki walioupata, muujiza eh? muujiza eh? twende nane. Luka nane hamsini na sita hapa alikuwa amefanya nini? Nasemaje? wakasta wazazi si wake, wakastaajabu sana lakini aliwakataza wasimwambie mtu. Hii ni nini? Ni ile atalita kumi, kijana inuka. Ilikuwa ni kijana nini. chuma ni ule mtoto ule, ule talita kumi si msichana? Na huyu ni kijana, na kijana sio msichana. Aleluya. Huyu ni binti Yairo eh? Ni yule ile binti Yairo. Msichana. Kwa hiyo alimwambia angalia mstari wa 58, 58 anasemaje? Akamshika mkono kabasa sauti akasema kijana inuka. Roho yake ikamrejea. Naye mara hiyo akasimama kaamuru apewe chakula. Wazazi wake wakastaajabu sana. Sasa wastaajabu sana. Okay. Kwao tumeona ya kwamba kuna mambo walistaajabia ambayo ni mangapi? awili kwanza, walistaajabia hekima au neno au mafundisho yake. Namba mbili, walistaajabia miujiza yake. Kwa hiyo injili inabebwa na hivyo vitu vingapi? Viwili. So it is doctrine and supernatural. Doctrine and supernatural ni fundisho na nini na ishara na miujiza beba vyote, beba nini vyote. Uzuri. Moja hii, ya pili unaweza kudesire. Takeni sana karama zilizo kuu, covet earnestly the best gifts, karama za Roho. Haleluya! Twende kidogo, halafu takuonyesha vitu kwenye matendo ya Mitume. Angalia. Kwa hiyo kama huduma ya Yesu ilikuwa hivi, ni dhahiri ya kwamba waamini wanatakiwa kustaajabisha katika nini? Kufundisha na kufanya miujiza. Ni, ni sawa eh? ni sawa eh? kwa waamini wanatakiwa kustaajabisha kwenye mambo angapi? Mawili, kwenye doctrine and miracles supernatural. Mwambie mwenzako, hizi nyakati zetu sasa, hizi nyakati zetu sasa, hizi nyakati zetu sasa za kuhubiri kwa nguvu na kudhihirisha hizo nguvu kwa, ukienda mwambie, ukienda kuhubiri fanya kama Yesu alivyoagiza, toa pepo, toa pepo, toa pepo. Anakuangalia, mwangalie usoni, mwambie toa pepo. Usimwambie toka pepo, usiondoe kei pale, ni toa pepo sote. Mwambie toa pepo. Mwambie toa pepo. do you know, watu wengi hawa, Wakristo wengi hawafikiri kwamba kutoa pepo ni kwa nguvu za Mungu. Wengi wanaamini sauti, ndo maana yule mtu anayeongoza kutoa pepo kanisani kwenu ana besi. Nena chukuza makanisani, watu wanaitwa kemea mapepo, huwa ni wale watu wako serious au wanabesi. Aleluya, aleluya. Ndo maana kwenye utoaji pepo hatuna wadada wengi wanaotoa pepo. Kwa nini? Kwa sababu wakisikia sauti yake nyembamba, na mtumishi mwinjilisti alivyokuwa anatoa pepo, mtumishi wa Mungu sauti yake asema, hiyo kazi ya watu wengine. kwa anafisema a hajaribu aja kuweka bezi aiji toka kwa jina la Yesu, anafikiri hiyo sio commanding. Okay. Umewahi kumkuta askari barabarani wa kike mwembamba kama nani hapa, halafu akasimama na sare yake ya polisi, ana nanizake pale. Alafu unaendesha nini, semitrela, na we ni bouncer, unaumbo kubwa kama la nani? Sawa eh? Unapiga anasimama tu anafanya hivi na wewe utakunja uso, akinafanya nini una unaweka breki, unashusha kio, naambia shusha, shuka, shuka ndio tuongee hapa. Unashuka pande la mtu, ninashuka ninapelekwa na nani kadada, aenda vale, pale pale umevuka, unaonyeshwa kwenye kamera, umevuka na 68 na ulitakiwa upita kwenye 50 tunakuandikia faini, anabonyeza hapa, naomba leseni lakini <laughs> ngoja kwanza chukua leseni sasa hivi. Sasa kuongea na mtu kadada, ukiangalia huko pande, alafu yuko hapa hapo, ni jamhuri imejikusanya ndani ya umbo dogo. Kwa maana yake, uwezo nguvu za ufalme wa Mungu ziko ndani ya mtu kwa it's not about the volume it's about the authority mamlaka kwa. Anaweza akawa kadada ka kembamba, lakini amesafisha mtaa mtaa kutafuta mwenye pepo humpati, maana akafukuza wote. Kwa usiende mlimani kujifunza, unaona haiji kwa sababu sivyo ulivyoumbwa. Nasema kwa, kwa jina oh oh um, Ma oh <laughs> la Yesu, toka Imagine, umeenda, nimeenda Zanzibar kumwona, wanakukemea pepo, pepo toka wewe. Sitaki hata kuangalia toka, na usimwangushe tena wewe. Umepona, simama, njoo hapa. Amina. Yesu ni mzuri, amemaliza kazi yake hapa. Anasema sio serious. Bwana hatokaje kirahisi hivyo, unaweza ukamata ambaye ametolea hapa toka. toka, toka, toka. Anaweza akatoka kwa sauti hiyo, simaanishi ukiwa na bezi yako usitumie sawa, saa eh? Hey. kama ni kama Lugano, shusha bezi yako tupia, nashusha bezi yako pale, unasukuma aleluya. Wengine hata kubii nabidi kidogo ashusha. Aleluya, Yesu ni mzuri sana. Sisemi wamekosea, kama frekwensi yao iko hapo, wakembee na nini na hiyo sipate shida, lakini ujue ya kwamba mamlaka ya Kristo umebeba nini, jina umebeba nini, utukufu umebeba nini, uweza wake yule Kristo mfufuka yuko ndani yako akitenda kazi kwa roho wake Mtakatifu. Kwa hauko conscious na sauti yako, uko conscious na nguvu zilizomfufua Yesu Kristo. Tuko sawa eh? tuko sawa. Kwa hiyo tunatakiwa kujifunza kufanya nini, mambo mangapi? Doctrine and its supernatural sides, beba zote. Sawa sawa, beba ngapi? Zote, okay. Matendo ya Mitume ndio proof kwamba ilifanyika au alifanyeje, kwa sababu chochote ambacho Yesu alifanya, kama kiliendelezwa, cha kwanza tutaona wapi? Kwenye Matendo ya iko sawa eh? okay. Tuangalie mambo ambayo kanisa la kwanza lilitambulika kwalo. Kanisa la kwanza lilikuwa linajulikana kwenye mambo yapi? Walikuwa Yesu tumeona alitaajabisha kwenye mambo ngapi? Miwili, maneno yake, hekima yake au mafundisho yake. Kwa hiyo ni sawa kuanza na nini? Kwa na maneno, kwa na hekima, huyo roho ndani yako kwa na vitu vya kusema lakini pia alikuwa na vitu vya kutenda, sema ishara, miujiza, maajabu. Unajua Pasa Kristo alisema kitu kimoja, akasema Biblia imejaa maajabu na ishara kiasi kwamba ukiziondoa unabakiwa na katasi chache sana. Unajua hilo. So, kwa sababu ukianza tu mwanzo, ile tu kujenga safina bila kuwa na wanasayansi ambao wanajua kanuni za kuelelesha vitu meli hazijagunduliwa, kuna mtu alishapandisha safina eh? Ukisoma kwenye Matendo ya Mitume, kabla mageti automatic doors hazijagundulika, kuna mtu alisha experience Petro, kila akisogelea zinafunguka, kila akisogelea zinafungua, kila akisogelea zinafunguka sindio Sindio? Ilishaanza kutokea kwa, ukiondoa matendo ya Mitume, ukiondoa kila sehemu yenye miujiza unabakiwa na karatasi ngapi? Kwa hiyo christian faith is miraculous, imani ya Kikristo ni maajabu. Yenyewe si ajabu ya kwamba amekufa mtu mwingine kwa ajili ya dhambi za mtu mwingine? <laughs> yenyewe ile ni ajabu ya kwanza alafu aliyekufa hakubaki kaburini. Ndani ya siku tatu alikuwa mtaani, alikuwa mtaani eh? Ndani ya siku tatu alikuwa mtaani, aliyekufa, within three days you was in the street, akiwa fresh kama vile ajawahi kuteswa. Kwani ajabu kwa, huwezi kutenganisha ishara ajabu na nini na imani yetu, zinastaajabisha zote. Imani yetu iko kwenye maneno, lakini imani yetu iko kwenye nini? Vitendo na vitendo vyake ni super natural, ni zaidi ya kawaida. Tuko mpaka hapo? Tuko mpaka hapo. Ha, tuanze kwenye matendo ya mitume mbili arobaini na mbili. Walitambulikaje? mbili arobaini na mbili, matendo ya mitume. Umefika? Nataka uwone vitu ambavyo ni constant vinabaki kwenye utambulisho wao. 242 walitambulikaje? Wakawa wakidumu, wakidumu katika nini? Fundisho. Kwa hiyo fundisho lipo eh? Fundisho la mitume na katika ushirika na katika kumega mkate na katika kusali. Nataka uchukue neno fundisho pale, si ndio eh? Okay. Nenda kwenye 243 chini yake. Chini yake. Kwa sababu hii vingine kumega mkate ni vitu vya asili, natural. Okay, lakini ukienda hapo arobaini na tatu anasemaje? Kila mtu akaingiwa na hofu. Twende taratibu tusome wote. Kila mtu akaingiwa na hofu. Kwa nini? Ajabu nyingi na ishara zikafanywa na mitume. Sura mstari wa arobaini na mbili na arobaini na tatu zimebeba komponenti za huduma yao. Walidumu katika fundisho, kila mtu akashikwa na hofu, wakasema hawa watu wamejaa nini? Ishara. Sema kujaa ishara kwao. Nakataa maisha yangu kutojaa ishara, sababu mitume walijaa ishara. Kama nani? Bwana Yesu. Walijaa ishara. Sema nimejaa ishara. Aha abumeliona kwenye neno a ka kwanzia leo unajifunza kuishi kwenye nini? Ishara, jifunze ku jifunze kuingilia tu matukio. Huyu mtu ni yule alishindikana, naomba niongee naye. Unajua kwa nini? Una mambo, una uwezo, una nguvu za kusaidia wasilio, shindikana. Unajua kwa nini inawezekana mtu ana misbehave kwa sababu ana pepo, lakini ametulia kwanza. Nikuombe, naomba naye alafu namwambia kaa hapa, nikuambia habari ni za maneno ya uzima. Moyo wake unaanza kuyeyushwa, kesho anakwambia pastor, naomba unipitie twende kanisani. Au, naomba unitumie Google map ya kanisani. Ana miaka ishirini ajawai kwenda wapi kanisani? Kwa sababu uliongea ukaachilia nini, nguvu. Nisema mwai kuona mtu anasema wazazi wanakufuata huyu kijana, ni mtumishi, ni mtumishi kabisa, e, anahubiri kabisa kanisani e, ana seli ngapi? Mbili. Wazazi wanakufuata, nakuambia umemfanyeje? Mtu mmoja alikuwa anahadithia, asema kijana mmoja anayemhudumia kanisani, wazazi wake wanasemaje, Asitoke abaki huko. Sasa kwa nini mimi nimemshindwa lakini nyie mnaweza kumtumia? Kwa sababu kwa kwake alikuwa useless. Alikuwa shindikana, watoto wa Arusha anasema alikuwa nani shindikana, lakini sasa hivi eti ana seli, anahubiri. Asema mchukue kabisa maadamu haibi tena madam aletei tena nini kesi nyumbani si ndio eh? Haleluya! Mungu anaenda kuleta zile zama ambayo kanisa inakuwa majibu, watu wanaanza kufanya nini? Kuwaleta watoto wao walioshindikana, madawa ya kuleva yamewatafuna, wapeleke pale, wakae tu na yule mchungaji, katika uwepo wa yule mchungaji, katika uwepo wa yule mwanafunzi yule, mtu anaanza kufil transformation. Hizi ni zama Hallelujah. Let's go back ambayo kanisa linatambulika kwa nini supernatural ishara yeah. Wakicheka mafundisho yako, lakini wanasema kuna kitu anajua ambacho hatujui, maana kuna vitu wanafanya ambavyo hatufanye. Nani anapokea haya? Hallelujah. Tunaona si kwa Yesu, unaona, kwa mitume yake. Maana yake lazima extend kuja wapi? Kwetu. Kwa sababu tumepokea injili yao. Wanachohubiri ndo wanachohubiri kwa wanachofanya ndicho tutakachokifanya. Siogopi ukifanya kwa sababu najua unalo fundisho ume umegundua. Kwa nini sikiwatangazia watu wote waje hapa, tusema hatuweke matangazo, ili waje watu waliofundishwa neno, ili wafundishwe, kwamba baada ya neno, hatuogopi mkifanya supernatural, kwa sababu haitawachukua Hautaanza kuwa na kanisa ambalo ina prayer line Jumapili, unakusanya haleluya, aleluya, haufundishi ha tena, ni unaombea tu. Nao utawaleta, utawaombea, watapokea, utaweka chini, utatengeneza wanafunzi, utawafundisha nao, watatengeneza wanafunzi, watakuwa wanafundisha, watafanya na pawa, watakuwa na zote. Umegundua, rafiki zangu? Mbea niliwaambia wasiende kwa spidi kwa sababu ulitaka uwafundishe tena. Bwana wamebariki sana wakati sasa sasa ndo wakati wa kulipuka. Bwana asifiwe. Sasa ukifufua, unajua cha kufanya. Zamani mngefufua mngefuka kanisa, sababu waliweka matangazo mtandaoni, wagonjwa wote kama huko tuma shida, wo mgonjwa kwenye namba hii. Okay, watatuma, lakini wako Katavi, wanapona wanakaa huko huko. Okay. sasa Akipona unamweka chini, una seli pale, unaanza nini seli. Hakuwa hata na mtindo wa seli, kwa hiyo zile nguvu zao zingefanya nini? Zingetawanyika. Hatutaki kufanya biashara ya sara, akiamini discipleship class, si ndio? Eh, ili na yeye ajue unachojua kabla ya kufanya unachofanya. Kuna vitu vya kujua kwanza kabla ya vitu vya kufanya. Kwanza, kwa Yesu, alipotengeneza doktrin, siku ngapi? Arobaini. Akawambiaje? Sasa ngojeeni mlipuko mwingine. Ndio maana wanaweza kawa na home cell, wakawa wakidumu, wanahudumu wapi? Nyumba kwa nyumba, wanadumu kwenye fundisho, kwa sababu wanalo fundisho, alafu na ishara nyingi. Umegundua kwamba mtu, watumishi wengine wakiponya mafua, ibada ya mafundisho inakatwa tulimjua kwa mafundisho, lakini kwa sababu siku moja alitembeza kiwete, ikawa ni saa tatu mpaka saa saba ni prayer line, hakuna tena muda wa kutosha kufundisha na kufanya wanafunzi. Yesu ambaye alikuwa anafanya miujiza mingi sana, alikuwa na nini? Wanafunzi na wanafundisha, alikuwa anatumia muda mwingi kufundisha. Kwa hiyo lazima haya mambo mawili yapeleke nini? Umesikia? Huyapeleke pamoja, sio moja bila nyingine. Tunaenda kwanza kanisani kujifunza alafu namba mbili kwa ajili ya supernatural. Si ndio? Kwao, tukienda kwa ajili ya supernatural peke yake tuko sawa? Hapana. Oh, tukienda kanisani kwa ajili ya kuponya magonjwa peke yake iko sawa? Hapana, tunaenda kumjua yeye aponyaye, tunapokeana uponyaji, iko sawa. Hiyo ndio namna ya kupangilia. Sema tupangilie, si ndio eh? Tupangilie. Kwa hiyo ukipiga prayer line dakika kumi unaombea watu, ukimaliza unaambia kaeni chini, tusikie neno la Bwana. Unakuwa conscious na yote. Ngapi? Mbili. Mama Mesako umechukua hiyo, amechukua nusu. Kwa hiyo walitambulika kwa nini? Ishara na nini? Fundisho, walidumu. Imagine, Matendo ya Mitume ni ushahidi wa macho, lakini wakaandika specifically walidumu katika fundisho. Maana yake hicho ni kitu ambacho kilikuwa kinaonekana. Na walikuwa wanafanyeje? Walikuwa wanafanya hekaluni, sehemu ya wazi na nyumba, kwa nyumba. kwa nyumba. Hawaendi kwenye nyumba na kupiga supernatural bila kufundisha, kwanaakisema tusikie neno la Bwana kwanza. Kama kuna mgonjwa apone kwanza, kama ana m mm, huwezi mm, kufundisha wakati anapiga hivyo. Si ndio? Eh, Inabidi kwanza unyamazishe hicho halafu useme sasa, tusikie neno la Bwana. Kwa aidha ianze muujiza kisha neno au neno kisha muujiza. Lakini cha muhimu ni kwamba vyote vifanye nini? Duepo, Doctrine and Miracles, Doctrine and Supernatural. Iko sawa? Una sababu ya kufanya hivyo kwa sababu una roho wa Mungu. Una sababu ya kufanya kwa sababu kile unachohubiri na yeye ni nini? Supernatural. Tuko sawa? Kwa hiyo, angalia walitambulika kwa miujiza. Hiyo 2:42 na 43 pamoja na fundisho. Angalia kwenye sura ya tatu walitembeza yule kiwete. Unakumbuka eh? Lakini kiwete alivyotembea waligeuza waligeuza mgongo wao kwa kiwete, wakaanza kumfundisha aliyetembeza kiwete, wakaanza kuelekeza mpaka mstari wa kumi na tisa. Wakataka wapokee nini? Ondoleo la dhambi. Kwa sababu ukienda kuhubiri kwenye nyumba watu wote wakapona magonjwa yao, na hawajaamini kwa ajili ya ondoleo la dhambi, umepata hasara au faida? Hasara, kwa sababu umefanya kazi ya kidakitari tu Hawajapata kitu cha kudumu ambayo ni nini, nini? Ondoleo la dhambi. Basically unaweza kumwombea mgonjwa akaugua ugonjwa mwingine tena kesho, na anaegezana akafa. Imagine uliyemwombea akapona mguu uliokuwa uliokua unamuuma and then hajapokea uzima wa milele, alafu akafa kesho, is it hasara? Yeah. Umeelewa eh? Walipokusanyika kuangalia walichokifanya, wakaanza shule shule sema shule akaanza kuchambua pale, unasoma Samari, lakini Petro alitumia muda wa kutosha kwenye nini, tao la Suleiman. Ina maana walipokusanyika, akaambia ndugu zangu, kaeni kwanza niwaeleze kilichofanyika. Yesu huyo mliyemsulubisha, Mungu alimfufua. Ilichotokea ni kile kile kilichoandikwa kwenye nini, maandiko, sindio eh? Ndicho ambacho Musa na manabii waliandika, Samueli na manabii waliofuata baada yake waliandika wanasema hichi ndo kile ambacho aliambiwa nani Ibrahim katika jamaa ya katika uzao wako jamaa zote za walimwengu zitabarikiwa huyu Yesu Mungu amemtuma kwenu ili afanye nini kwanza apate kuwabarikia ninyi kwa kuwaepusha ninyi na maovu yenu kilichotokea ni nini kiwete kutembea walichowapishwa nacho ni nini maovu yao tubuni basi mlejee ili zambi zenu zifutwe unaona effect Ukielewa hivyo now you can do miracles. Bwana asifiwe. Kwa nini atasitiza miujiza kwa muda wa miaka elfu mbili na kumi na tisa, elfu mbili na ishirini, ishirini na moja, ishirini na mbili, ishirini na tatu kwa nini? we wanted to stay with doctrine first, tuelewe. Muulize mke wangu, cha kwanza nilichotaka kuanza nacho mimi wakati natengeneza fundisho ni miujiza Mke wangu akaniambia, ndo maana ni vizuri jamani, ili kuwa wawili kuliko kuwa mmoja, maana wapata ijara kwa kazi yao njema. Angalia alichoniambia mke wangu, akaniambia hivi, maana likuwa na strago. Kwa nini watu wanakuja na hawakai? Nikawa nawaza nini, ni ujiza sawa, eh? bila fundisho, fundisho unaliungaunga waliokuwepo mwanzo, likuwa najaribu kujenga, si ndio eh? nilikuwa namchukana na Musa, mnakumbuka eh? Naliwahi kumtukana Musa, wale wa zamani naliwahi kumtukana Musa. Musa na Yesu ni mahasimu. Nakumbuka kabla ya kujifunza kwamba Musa alihubiri habari za Kristo. Ninyi mliokuja juzi hamjui. Kuna video ziko YouTube nimeziweka private. Mbona jamaa anaanza kumleta Musa tena? Naliwahi kumtukana Musa. So if you flirt with Moses, you are cheating with Jesus. Sasa hivi naleta Musa na Yesu <laughs> moja nilikuwa na kipande cha kuhesabiwa haki, lakini kipande kilikuwa kipande nusu. Nenda katafuta hizo video God standard one to ten. Zimefichwa kwa nini? Nilikuwa nachanganya madawa. But now I know better, naweza nikamtumia Musa kufundisha habari za nani Kristo. Sasa imagine wanakati huo una doktrini ulimwengu wote unakujua, lakini musa wanamtukana. Kuna watu mpaka leo wanamtukana Musa. Ukimwambia wanafikiria nitawaambia nini? Watu kanisa lina watu elfu kumi uliowadanganya uliowavuta kwa miu. Sasa miujiza inavuta nyomi, unapaguaweka una mfumo. Thank God Angalau tuna mfumo wa injilisi tunaoeleweka. Hakuna mtu akija ambaye hatahudumiwa. Kila mtu atakuwa taken care of. Kwa hiyo sasa tukilipuka hatuogopi. Halo? Melewa? Eh? Kwa hiyo mtamwa kaniuliza swali. Unafikiri Mungu sasa hivi anakusukuma kufanya nini ambacho you are not even struggle to do? Maana kuna neema fulani unaona unayo. Ambayo you don't struggle with it. Nikasema kufundisha hata masaa arobaini nilikuwa nakuja mpaka na, na magrafu nakumbuka Sinza bali nachora mse, naweza nikafundisha muda ukakata na bado nipo, siko conscious na muda na flow tu, mistari inatembea, maelezo yanatembea, hata kama kulikuwa na vitu fulani fulani. Sasa sawa, lakini kwa naona I need to settle with fundisho. Kwa mkaangu aniambia tembea na hiyo, kama ni Mungu analeta watu, ataleta wakati unafundisha. Basically kusaidiwa sema, kusaidiwa sio kama fundisho, kusaidiwa. Nikasema nikakaa chini, nikasema oi, kwanza kuna jamaa mmoja anaitwa nani, Yohana Mbati zai alikuwa anaenda wapi, porini, lakini alikuwa na neema ya kuvuta nini, nyomi, na hajawahi kuponya hata nini, mafua. Fakti alikatwa kichwa. Ikasema kama Mungu akitaka kuleta watu hahitaji umanipulate. mm -mm. you can teach and still fill the church si ndio, sindio eh? sindio. sindio. Okay. Nani alikuja JFG? Mlioko hapa mko watu zaidi ya mia ngapi? Mia tatu. Nani alikuja hapa kwa sababu alikuwa anafuata miujiza? Nyosha mkono. Okay, nani alikuja hapa kwa sababu alifuata fundisho? Kwa wengi mlikuja kwa sababu ya nini? Fundisho, si ndio? Ah, eh? Kwa kumbe fundisho, naweza nikakusanya watu mia nne si ndio? eh? si ndio? Okay, haina maana. Kwa neema ya kufundisha inaweza kaleta watu kanisani, si ndio? Okay, kwa Mungu akikupa neema ya kufundisha na neema ya kufanya miujiza, vyote pamoja itafanya kazi kubwa maradufu. Kwa Mungu ametuleta hapa ili tupokee neema zote. Si ndio? Ndio maana anatupa na neema ya kuangalia kwenye neno lake kwa wakati huu kujua ya kwamba kuna vitu vya kufundisha na vitu vya kufanya. Wangapi wanaona Mungu anatupeleka wa kwenye hatua nyingine kwenye huduma? Kwa hiyo sishangai, mwakani tukiwa na watu mara mbili ya hawa tukakosa kumbi za kututosha Dar es Salaam. Sijui kama meelewa. Mwaka huu tumeangaika kwa ajili ya kumbi za kutosha watu mia tatu. Mwakani tujipange. Kwa nini sasa? Tumechukua silaha zote mbili, tumekusanya. Tukikwambia maneno usipoelewa, tunakutendea matukio <tuhi> au mnaonaje? Tubaki na moja kama zamani? Zote Yesu alikuwa nazo zote mitume alikuwa nazo, zote Paulo alikuwa nazo, zote Petro alikuwa nazo. Wewe unakaa na nusu, iliweje? Chukua zote. Bwana ni mpango wa Mungu tuwe na yote. Ndio maana wakati Mungu anamsaidia Musa alimpa maneno, alipompa maneno akasema, wewe maneno yanakutesa peke yako, maana ulijaribu kupiga maneno tule wakutimua. Sasa nakupa maneno na kupana ishara, akamwambia fanya hivi, weka mkono hapa. Aliweka kwenye kwapa mkono, sijui aliweka wapi, lakini alipoweka, alipotoa umelika, si ndio? Akamwambia arudisha, aliporudisha mzima. Kama umeona hiyo, nipige advertisement nyingine, usifikiri nimeishiwa nazo. Divers miracles, unajua divers maana yake, usinikariri Kapiga hiyo akamwambia, hiyo fimbo unafikia kuchungia mbuzi tu, naweza kuitumia, tupa chini. Akatupa akatupa ini nini, sijamaliza na wewe shika. Akasi, ah! Ukuni kama mwanzo, fimbo imekuwa nini, fimbo kawaida, nikumwambia kwamba hey guy, kwa sure that you. You are going to do super na Mungu yuko pamoja na sisi. Tumepata muda wa kujihakikishia kwanza kwenye kimaandiko ya kwamba Mungu anakaa ndani yetu milele, si sindio? Isata problem nao, Mungu anakaa ndani yetu milele. Kwa tunaweza kutembea katika nini, utendaji wa Mungu, tulie naye kazi ya Yesu tunayojua kuielezea, sasa tunaweza kuionyesha eh? Kwa sasa tunaweza kuwa na healing meetings, kwa sababu akiponywa, tutawakalisha chini kumweleza aliyeponya awapo uponyaji wa milele ambaye ni Roho wa Mungu ndani yao au nini, au uzima wa milele. Tukiapa uzima wa mwili, tunawaambia tunataka mpokee na nini, uzima wa milele, hawapi darasani. Umeelewa ndugu zangu, meelewa tuko kwenye era of nini doctrine plus supernatural ndo maana makao tukasemaje ni evangelism and discipleship but supernatural enzi za kupiga simu peke yake na mtu haji zinakata unapiga simu namwambia najua kwa nini hautaki kuja najua umeniambia hutaki kuja kwa sababu unaenda wapi unaenda kunyoa Hapana, huendi kunyoa una, una movie unaangalia, unaangalia three idiots. Haleluya! hivi wachungaji wanajua hivi, mwa kumpigia mtu akakupa sababu ya uongo, na unajua ni wa uongo, lakini ukamwacha mwaka huu, humwachi you feel alichosema ni uongo, kajibu message lakini ilo jibu, unajua wamekudanganya. This time unamwambia, kwa nini kumdanganya Roho wa Mungu? kwa nini kumdanganya nini, Roho wa Mungu? Haujui naona au namwona mchungaji wako ni blind. I'm supernatural. I am supernatural. I'm no longer natural, I am supernatural. Sasa, mtu mmoja aliwaambia wenzake kwa nini kumdanganya Roho wa Mungu wakafa. Sasa, oh, nani aliua? Nani aliua? Ni pressure? Ni shetani? Ah, ah, cha kwanza walidanganya mchungaji, ko kwa. Cha kwanza tutibu nini? Tatizo tatizo pale sio nani kaua, tatizo ni wamedanganya mchungaji. Sio vizuri kumdanganya mchungaji. Kuna mtu alimdanganya mchungaji, akava na mke wake. Kwa hiyo usitafute nani kaua, usidanganye mchungaji. Sina tosha, tutamwambia daktari afanye postmortem, acheke. Kafa kwa mrundikano wa damu kwenye moyo, atujui. Ila kwa nini unataka kujifunza tabia njema pale? Usimdanganye nani, usimjanganye nani Umegundua? Nawaambiaga ndugu zangu, kama hujasoma hujasoma Biblia, hujaomba, andika ukweli, nambia, do not try to impress, write the reality. Kama hujaomba ni sali moja, andika leo nimezingua. Do you know, hata mi naandika, wachungaji wanasomaga ripoti zangu. Wachungaji wote amsomi, wachungaji wa makanisa wanasomaga ripoti zangu. Oya, nazinguaga na mimi awa munagi. Ah, seri <laughs> Nasoma kumbe, nasoma ripoti yangu piti. Nasoma pale aposto amesoma akaisha mambo ya Walawi sita na ajaendelea. Baada ya hapo, na ameandika kwenye ripoti nawaogopa, na sina mpango wa kuendelea na kusoma Biblia yote mwaka huu. Nina audio nyingi sana zenye Biblia ndani. Nimeona hii hapa inanifanya nisikilize audio, nikaamua kuweka likizo hii kwanza. Ni endeleeni sawa, eh, ila usije ukawa hujasoma umeandika, niko mambo ya Walawi 17 au nimefika mambo ya nyakati wa. <laughs> right the reality, uone namna wanaokuombea. Si mnaniombea, mnasoma pale, mzee ameanza kuzi wakati anajua anaweza kuzingua, msikaomba hamjui. Ah, watatu wamenyosha Sio mnaniombea kweli? Isiyekao naona nini mashine nyingine kama Paulo anazingua na Petro anaweza kuzingua. Mimi siwezi kuzingua. Piga magoti niombe. Sawa. Sawa? Okay. Wangapi wanajua kuzingua? Okay. Wangapi wanajua wanaweza kuomba nisizingue? Yeah. Amini na hiyo tena hiyo amini zaidi kuliko ile ya kwanza. Haleluya. Na Paulo anasema ndugu, tuombe. Maana anasema unaweza ukawa na dhamiri njema, kwenye dhamiri yako njema bado ukakosea. Ko ndugu, tufanye nini? Tumbeni. Wangapi wanaelewa mpaka hapa? Kwa, kwa iko wazi, hata kwenye matendo ya mitume kulikuwa na praksi. Tukimaliza matendo ya mitume tutaenda kula, tuja kwenye Holy Ghost meeting. Nia yetu ni nini? To check the doctrine with supernatural, sindio, eh? supanachu uinjilizi wetu, umegundua lengo la supanachu ni kusaidia huduma yako iwe smooth. Operation yako iwe nini smooth, yaani yani ni kama vile kama kwenye gari unaongeza zile za kulainisha ili iweze kwenda vizuri. Waambie kwa maneno, wasipoelewa, ukafanye matukio. Zile nyumba ulizoenda <laughs> zote walikataa kusikiliza ufundisho lako. Sasa hivi usiende na maneno sasa nenda na power. Unasema hai kwenye hii nyumba watu walali usiku, nasema nimekanyaga hapa, hakuna kitakachowasumbua wasumbua, mtalala vizuri, kesho asubuchukua namba yangu, mtanipigia, mmeamkaje? Bwana asifiwe, that's possible, si ndio? Nani Joshua ni wapi Joshua Abraham, upo? Okay. Unakumbuka nyumba moja Tanga ambao nilikuja kutembelea. Nyumba moja Tanga alikuja kutembelea. Tulienda wewe ndio nipeleka. Ni ndugu zako wale. Okay. Unakumbuka alichosema? Walikuwa usiku wa nini? Alali. Kuna mtu alikuwa anakuja kugonga mlango. Sio anagonga hivi? Sijui. Okay, siku hiyo nimelala kwenye hiyo nyumba. Walala vizuri. Yeah. Walikuulizaje? Huyu uliokuja naye ni mtumishi. Mimi nakumbuka vizuri. Huyu uliokuja naye ni mtumishi. Ukasemaje? Nakumbuka alichosema, anahubiri hubiri. <laughs> na mwanaka <kati> <laughs> sababu nao <wali> <laughs> Okay. Okay. mzinguaji. Sisi tulifanya nini baada ya hapo? Tulikula, tukaondoka. Tulishuhudia. Hapana. Sisi tunasoma chuo Kundi la kwanza tumo kae vizuri, ulikuwa tuelewe mambo ya kuhubiri hubiri. Haya, haleluya! unaelewa maana yake? Kwa hiyo kumbe, unaweza ukaenda, waliotaka kufanya fujo wanaacha. sa so, malaika wa Bwana wazunguka wamchao na kuwaokoa. Je, hao si roho wanaotumwa kwa ajili ya wale watakao urithi wokovu? they are there. Unaweza kamwambia mmoja, kaa kwenye nyumba hii, akija mtu kuwasumbua, waambie wasogee. Si ndio, eh? Malaika wa Bwana watailinda nyumba hii usiku wa leo, hakuna kitakachosogea. Wanaokuja kukwangua bati usiku kwa adishia, wakija wanakuta hakuwa kwanguliki. Wanalala siku hiyo wanachelewa kuamka, wanaamka saa mbili. Mtumishi, tulala sana, tulala nini sana? Kwa mara ya kwanza tumechelewa kwenda kazini kwa sababu tumelala vizuri. Is that possible? Yes, uye asupa nacho angalia, naomba tuseme kwenye kwenye nne moja hadi mbili, walikuja kushangaa nini, moja hadi nne kuliwatokea uvumo mbili moja hadi nne ni mbili sorry, ni kuwa ni nne sorry, moja hadi mbili soma nne nne moja hadi mbili, Matendo ya Mitume a nne moja hadi mbili, umefika, inasemaje na watu wale ehe, ik wakawatokea, wakifadhaika sana, kwa sababu wanawafundisha watu na kuhubiri habari za Yesu katika ufufuo. Maona walikuwa wanatambulika nini, hapa ni nini Doctrine, fundisho, walikuwa wanafundisha. Maona hiyo nne kumi na sita wasemaje? nne kumi wakisema tuwafanye nini watu hawa? maana ni dhahiri kwa watu wote wakao Yerusalemu kwamba ishara mashuhuri imefanywa nao, wala hatuwezi kuikana. Inaitwa undeniable miracles, meelewa? Ishara mashuhuri inaitwa notable miracles. So there can be be notable miracles that cannot be denied. Ina maana kuna mtu kijiji kimoja amekaa mdomo uko upande mmoja kwa miaka ishirini ukauleta sawa. CNN wakija watapata na picha zake. Maana miaka ishirini lazima utakuwa umepiga picha mahali. Unakuwa na before and after. Mtu ambaye nywele zimeacha kuota muda wa mwaka mzima, ndani ya wiki nzima akaanza kufuga rasta, sema ni nini kimekutokea? supa macho. Mtu ambaye analala kwa kumeza vidonge vya usingizi, ukamwekea mkono ukamwambia, utalala vizuri sana Nguvu za Mungu ziko ndani yako, unamwambia uta, utalala usingizi kama wa mtoto mchanga. Tuko hapo na wanafanya nini? Wanapokea. Haleluya! hiyo ni ngapi? Inaitwa notable miracles that cannot be denied. Andika hiyo, notable miracles that cannot be denied. Miujiza mashuhuri ambaye hakuna mtu awezaye kuekana. Haleluya, haleluya. Meelewa hiyo? Okay, kwenye kumi na saba alisemaje? Lakini neno hili lisije likaenea kwa watu, na tuatishe wasiseme tena na mtu yeyote, na mtu awaye yeyote kwa jina hili. Kwao walitakiwa waache kusema, kwa sababu kusema kwao kunaleta mageuzi kwa kuna kusema, si ndiyo? Wasihubiri tena kwa jina hili, tutaendelea kulihubiri hilo jina leo na hata milele. Salathini na tatu anasemaje? Nne salathini na tatu, wenyewe walikuwa wanaomba walisemaje? aliwafanyaje hapo? Na mitume wakatoa ushuhuda wa kufuka kwake Yesu kwa nguvu nyingi, kwa nguvu nyingi na neema nyingi ikawa juu yao wote neema nyingi pale, nini? Ni mira kos ni ujiza mikubwa ngapi? Twende tano kumi na mbili na kumi na tatu. Tano kumi na mbili na kumi na tatu, nasemaje? Na kwa mikono ya mitume zikafanyika ishara na maajabu mengi kwa katika watu, nao waliokuweko kwa nia moja kwakiwa ukumbi wa Suleimani. Wanasemaje? ishara na maajabu mengi zikafanyika, kumi na tatu na katika wote wengine hapana mtu mmoja aliyethubuti kuambatana nao, ila watu walifanya nini? Waliwaadhimisha kwa mbali, na kwamba wali, wengine walitaka kuwaua wengine. Walijua hawa watu kuna kitu walicho nacho ambacho sio cha wa kawaida. Watu wakipanga nyumba za kwenda kuiba, wanakagua nyumba yako iko wapi kwanza, sio kwa sababu unaua, kwa sababu waliona kilema akitembea huyu alitembeza kilema, anaweza kufanya wewe mwenyewe kuwa kilema. Usiende kwenye nyumba hiyo. Sasa huyu aliyefufua wafu, sio? Inawezekana anaweza pia kuua, na akiwa na mistari yao, Bwana huua tena huisha, ndo atakimbia kabisa. Umeona hiyo kumi na tano na kumi na sita tano. Matendo tano kumi na tano na kumi na sita tano, asemaje? hata ikawa katika njia kuu. Tusome kwa sauti wote, katika njia kuu na eh? eh. eh. magodoro eh, eh? eh. eh. Umewahi kuona Bwana Yesu afanya mujiza kama huo? Hapana. Eh? Baio, kwa hiyo walikuwa kisha, mtu anapita wapi? Leo anapita mtaa huu so, wanapanga maiti pale, so, kivuli kinaweza kupita hapa. Sasa hivi ni mchana au jioni, kivuli kinaangukia hapa. Maana yake ilifika sehemu, sio mikono tena inawekwa, eh? ni kivuli kwao, anapita hivi sasa so, mm, Woo! Woo! Woo! Woo! Na mtu anapita anaelekea wapi? Hekaluni. Haya nyoka. Haya nyoka. Yes. Roho yule yule aliyetenda kazi katikati yao na ndani yao yuko pamoja nasi na ndani yetu. Miujiza Mi ya matendo ya mitume inatendwa hata leo, angalia kumi na saba, kumi na ngapi inasemaje? Na makutano wa watu wa mji iliyoko kando kando ya Yerusalemu wakakutanika wakileta wagonjwa na waliodhiwa na pepo wachafu nao watu wakaponywa. 18 anasemaje? Wakawakamata mitume wakawaweka gerezani. 19 Lakini malaika wa Bwana akafungua milango ya gereza usiku. Akawatoa, akasema, "Enendeni mkasimame kaluni mkaambie watu maneno yote ya uzima." Walifanyaje? Hata gerezani wakifungwa, gereza linaachia I like that. Kwa wanakupeleka Segerea, wanafunga kila kitu, alafu kesho wanaokuta huko uwanjani tena, unaendelea kama kawaida. Haleluya! Watu ambao ni vigumu kuwafungia. ishirini na moja hadi ishirini na mbili. Angalia ishirini na moja semaji? Nao waliposikia, soma kwa sauti moja, mitatu ende wakaanza kufanya nini? Mbona kazi walifanya, walianza kufundisha. Wanaenda kuwatoa gerezani, baraza limejiandaa kufanya, hamna mtu anasemaje? Wakatoa habari wakasemaje? ishirini na tatu gereza tumeikuta eh, imefungwa taratibu. Ngoja, maana kwenye hii sinario milango ya gereza haikufunguka kama Paulo na Sila, wala haikufunguka kama wakati wa nani, Petro kwenye sura ya kumi na ngapi na mbili? Kwenye hii walitoka bila y kugusa magereza, mageti ya watu Kwa walitokaje? eh? Walitokaje? Some tena. Shina tazamaje? Wakisema gereza tumeikuta imefungwa salama. Nao walinzi wamesimama mbele ya mlango. Lakini tulipofungua hatukukuta mtu ndani. Haya, supernatural mbona, kama mnaambiana maneno mzee, yajua? Hapana, sio, walipofungua ndo wakapita mlango walipokuwa wamefungwa, wamefungua hawakukuta mtu ndani. Kwa hiyo hiyo, waliona wapi? Waliona kwa Yesu sababu Yesu akiwa anaongea anajitokeza ndani ya nyumba shwa, anambia, vipi, mbona mnafadhaika? Wakikaa kwenye maji, wanaona mtu anatembea juu ya maji, kwa ukifunga milango, maana yake supernatural cannot be contained with natural. Si ndio, eh? Si ndio. Yeah. Cannot be contained with natural. Haiwezi kukamata asili ya dunia, vitu vinavyoonekana haziwezi kuamata mambo yasiyoonekana. Kwa hata mwamini ni kitu kisi kisichoonekana, ni supernatural. Kwa anaweza akaswitch na kupotea. Anyway, unamjua Filipo? Filipo yuko hapa na ubiri, akatokea kwenye mkutano mwingine, wapi? Mbeya. Nimetoa mfano wa Mbeya, sawa? Unakuta vipi, tiketi ya ndege ijatumika Baba ulisema kwenye tiketi kwamba unatokea Mbeya saa kumi na moja kamili. Tulikuwa tunajiandaa kupokea. Na nikuta yuko kwenye chumba cha hoteli mlichompangia. Ulikujaje? Ah, mimi nimeona tu kupanda panda ndege nimechoka. Nimezunguka Tanzania nilikuwa na mikutano mingapi? Kumi na tano. Nimetoka Kahama, nikaenda Geita, nitoka Geita, nikaenda Ushirombo, nikatoka Ushirombo, nikaenda Arusha, nikasema sasa mwili wangu hautaki tena kukaa kwenye nini ndege. Akaonekana wapi? Is that the yeah? Unauliza kaja na nguo zile zile, ah. Kama anaweza kupotea atashindwa kuchukua nguo? Msasani Mama Devi amepanga pale zimechukuliwa kuna nguvu zitafuta. Kama tunajua kupotea, tunaweza kutafuta vilivyopotea. Pia nilikuwa namwambia mama mamaangu, hakuna hela yako itakayoibiwa. Ikiibiwa itarudi. Itarudije sijui, itarudi zitajiumba sijui. Ndiyo maana watu wengi wanadharau umeujiza, hawajui kwamba ni kweli. Mtumishi mmoja alisema madaktari walimwandikia jinsia ya mtoto lakini yee kwenye kutoa unabii akataja jinsia ambayo sio. Alipozaliwa akazaliwa aliyemtaja nani. Hapa amekosea? Hakuna aliyekosea, ni muujiza. Ulifanya nini? ulichanganya mikono. Haleluya, manake mwanake, okay. Ngoja nikupe mfano wa Agano la Kale basi. Elisha alitangaza akasema, kesho panapo majira kama hii utauza unga mzuri na shairi si ndio? Eh, akataja akaelezea. Mtu mmoja akasimama, akida, akasema hata Mungu afungue mbingu, hiyo sio mvua eh, maana yake mvua inyeshe. Hatuna muda hapo, katikati watu walikuwa wanaanza kula watoto wao, njaa ilikuwa kali. Ambapo Mungu anaweza kufanya nini? Kunyesha mvua na kuotesha. Maana yake anataka nini? Procedure? No normal procedure. Miracles sio normal procedure, ndio maana inaitwa nini? Miracles maana yake jambo linatokea ambalo hakuna mazingira ya kawaida atakayoleta tukaona wakoma pale wanaanza sijui kujiuliza, wakapiga hesabu zao, tukienda mjini tutakufa, tukienda kwa shamba tutakufa, lakini wanaweza katuacha wapi? Wakaanza kutembea, sema muujiza uko tayari, umeshatamkwa wakati wanatembea. Wajua kuna kuna haja ya kushangaa kwa sababu kwanza waliotembea ni wakoma kwa hiyo mkoma akitembea anatembea kistaarabu, si ndiyo? Sindio eh? Kisaarabu. Lakini waashuru waliposikia wakitembea, walisikia milio ya magari na farasi, kumbe ni wakoma wanne. Walisikia kama mataifa manne, mfalme amekusanya mataifa haya. Ah, wa waja watupige. Walipokimbia wakasikia sauti obeba, akafanya nini Akadondosha ili waweze kukimbia. Walipofika akashangaa, mbona hawapo? Wenyewe hawajui kinachotokea. Kuna neno litamkwa kwa, kuna maneno yakisemwa, nguvu zinafuata yale maneno, kwa sababu aliyesema ni a supernatural being, si ndio eh? Kwa hiyo unaweza ukasema sitafeli na shule yenu hiyo imesema, lazima wote watu feli, mwalimu lazima awashike na amesema, naapa nitawashika wote. Kila akiweka matokeo kwenye system, matokeo yako yapo mfaulu, kila akiweka, kwa sababu alisema nini? Neno supernatural. yeah. Mwaisho toka pale mwaisho toka pale supernatural. Akafungua akakuta milango ilikuwa safi, scratch kwenye madiri kwenye, kwenye kwenye ukuta haupo, lakini watu wenyewe hawapo. i desire supernatural, more and more supernatural Wamemwamini Yesu, nimemwamini pia. Nani? Yesu. nimeamini kwenye kufa ke, amini na fufuka kwake, wameamini nami, nimeamini vile vile. Ninajua uokovu wangu ni supernatural na, wanajua na mi pia najua vile vile, walitembea supernatural. Ni heri anayeamini bila kuona. Maana yake nina baraka ya kwamba sikuwa na Yesu, lakini ninaweza kufanya walichofanya waliokuwa na Yesu. Sawa, mwami mwenzako, umeelewa hiyo? Tumalizie kusoma misali kadhaa hapa. Mmeelewa? Kwa walitambulika kwa ishara, okay. Watu wanasema vipi? Askari, nimeona Petro na Yohana, sawa. hawako huko ndani. Wako wapi? Wako humo, tumewafunga kabisa. Wako humo wamekaa, uskitu sauti yao, labda wamezimia, labda wamelala. Wacheki ni vizuri, njoni na nyinyi angalieni kwani kuna Lakini afande, hamna sehemu iliyo wazi, hamna nini? Sehemu iliyo wazi, nini kimetokea? Hata sisi hatujui. Aa, hiyo haiwezi kuwaacha salama. Wale askari watatafakari usiku na mchana, watauliza tv yao station yao wa wenye station gani wale sindio? Eh, wanawa wenye station gani? Usiku wenye malindo wanawaangalia, wanaanza kusubscribe yule anaitwa Bostonani nani yule? Ananiangalia YouTube account yake. Nisikilize. Ndugu zangu, yani pasa nifanye nini nipate kuokoka? Kwa hiyo imewaleta kwenye wokovu. Ukisoma kule kwenye kumi na ngapi pale? Pa, kumi na sita. Wakina Paulo wakasema ndugu zangu, yani pasa nifanye nini nipate kuokoka? Nisaka kuwa kama mimi. Nataka muwe na niwe namlie mlie naye. Sababu so, najua hii sio mikono ya nini binadamu. Iko sawa? Because, uh, because supernatural sio binadamu, sio prosesi za kawaida, sio utendaji wa nguvu za ugali na maharage. Ni utendaji wa nguvu za Mungu ambazo basically ni matokeo ya Roho aliyeko ndani yetu. Nanyi lakini mtapokea nini nguvu, akicha kwa ajili ya juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi. Haleluya. Oh yeah, tusome mstari mwingine hapa tano ishirini na tano ishirini na tano inasemaje? Mtu mmoja akaja akawapasha habari ya kwamba watu wale mliowaweka gerezani wako ndani ya hekalu, wamesimama wakiendeleza jaramba, wakiwafundisha nini watu. Mbona eh hawakuacha? Haleluya! ishirini na nane anasemaje? ishirini na nane Akisema hatukuamuru ninyi kwa nguvu. Anapiga biti tena hivi. Nampigaje mtu biti ambaye unajua? Bwana, haya mambo bwana. Mtu ambaye ametoka gerezani bila kupita mahali popote, bado unamchukua ukamhoji tena? Jamani, unaitwa unaitwa polisi kwa ajili ya mahojiano. Nani anayojua yule jamaa aliyepotea gerezani bila kujulikana alivyopotea, yule ambaye minyororo ilikatika mikononi mwake, yule ambaye alafu anasemaje? Mwi waiteni kwa ajili ya nini? Mahojiano na wao hawana iana, wanafanya nini? wanaenda kuojiwa. Haleluya! kama tulitoka mara ya kwanza, tutatoka tena. Maana injili ya Yesu siku hizi afanye nini? Haifungwi. ishirini Oh, nah. na tano ndiyo anasema tumewaona. ishirini na nane, anasemaje? Je, hatukuamuru ninyi kwa nguvu msifundishe kwa jina nanyi? Tazameni, angalia mmeijaza Yerusalemu angalia, mafundisho yenu. Yeah, kwa walitambulika fanya nini? Kujaza mafundisho kila mahali, kwayo ni teaching and supernatural. Na kila siku ndani ya hekalu na nyumbani mwao hawakuwacha kufundisha na kuhubiria habari njema kwa Yesu kwa za Yesu kwamba nani ni Kristo. Hawakuacha kufundisha, unaona, kufundisha ipo na yenyewe hawakuacha maana yake walidumu, tangu tunasoma kwenye ngapi mbili arobaini na mbili walidumu kwenye kufundisha, kama ambapo Yesu alikuwa anafundisha na kufanya miujiza, na wao nafundisha na na, angalia kwenye sita sita nane mwanafunzi huyu Petro, nani Stefano na Stefano, akijaa neema na uwezo, umesoma hiyo, alikuwa akifanya nini? Akifanya maajabu na ishara kubwa katika watu. Nini? Maajabu na ishara kubwa katika watu. Biblia ikiandika kubwa ni kubwa. Haleluya. Biblia ikiandika kubwa ni kubwa, ni kubwa. Biblia ikiandika kubwa ni nini? Ni kubwa. Biblia ikiandika kubwa ni nini? Nini? Kubwa. Anasema did great great wonders and miracles among people. Hiyo ni 6:8. 6:18 alikuwa anafundisha. Okay. Ni 6:8 sita ngapi hapo? Sita kumi, sorry, sita kumi, anasemaje lakini? Haweza kushindana na nini? Na hiyo hekima na roho yule aliyosema naye Mbona? Hii sana kusema alikuwa anafundisha kwa uwezo. Neno lake lilikuwa na nini? Na mamlaka. Walikuwa hawezi kushindana naye. Angalia kwenye sura ya 15. Watu wote walioketi mstari 15. Watu wote walio walioketi katika baraza lile wakamkazia macho yao, wakamwona uso wake kuwa uso kama nini kwa malaika. Alikuwa anang'aa. Maana yake utukufu ulianza kujidhihirisha. Ulikuwa na visible manifestation. Yaani, mtu yuko kwenye baraza lakini anaanza kujibadilisha, visible manifestation. Haleluya, haleluya! Hizo ni sura sita za mwanzo tu, nataka nisiendelee na hizi nisiendele sura zingine. Simama kwa ndugu yako, sura bado ishirini na nane zipo, sura ishirini na nane mpaka sita, hadi saba hadi ishirini na nane. Everywhere. Supernatural everywhere, sema supernatural everywhere. Simama jiombe kwa dakika hapa, aba aenda pata break. Thank you Jesus. Una kiu ya kuona utendaji wa nguvu za Mungu kwenye maisha yako? Una kiu ya kuona utendaji wa nguvu za Mungu kwenye huduma yako? Jiombe wakati huu, jiombe wakati huu. Pray, pray, pray, pray, pray. Jiombe dakika chache. Ni tamaa nzuri kutamani kutembea kama, is health desire oh. Unapenda miujiza sana? yes, yes! I am supernatural. Napenda miujiza sana ndio. Sitaki siku ipite sitafanya miujiza. Nataka miujiza kwenye maeneo yote ya maisha yangu. Sikatai ya kwamba natakiwa kufuata mambo mengine, kula vizuri yes, lakini kiumwa, I want miracle.