Lakini mtapokea nguvu, Matendo ya Mitume mmoja mstari wa nane. Lakini mtapokea nguvu, lakini mtapokea nguvu. Unaweza kufungua hapo, tuanzie hapo, Matendo ya Mitume mmoja mstari wa nane. Yesu anaongea mwenyewe hapa anasema, lakini mtapokea nguvu, akiisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu na katika Uyahudi na Samaria hata mwisho wa nchi. Ukienda kwenye Matendo ya Mitume pale mmoja mstari wa tatu mstari wa, wa, wa kwanza asemaje? Kitabu kile cha kwanza nalikiandika, Teofilo, katika habari za mambo yote aliyoanza Yesu kufanya na kufundisha. Mstari wa pili hata siku ile alipochukuliwa juu alipokuwa amekwisha kuwaagiza kwa Roho Mtakatifu, sema kwa Roho Mtakatifu, wale mitume aliyowachagua, wale aliyowadhirisha, aliyowadhirisha nafsi yake kwa dalili nyingi, sema kwa dalili nyingi, baada ya kuteswa kwake, kwamba yu hai, akiwatokea muda wa siku arobaini, mambo yaliyohusu ufalme wa Mungu. Haleluya, msairi wanasema, hata alipokuwa amekutana nao, aliwaagiza wasitoke Yerusalemu aliwaagiza wasitoke Yerusalemu, bali waingoje ahadi ya Baba, ambayo mlisikia habari zake kwangu, ya kwamba Yohana alibatiza kwa maji, bali ninyi mtabatizwa katika Roho Mtakatifu baada ya siku hizi chache. Mstari wanasemaje? Basi, basi walipokutanika wakamuuliza wakisema, je, Bwana, wakati huu ndipo utakapowarudishia Israeli ufalme? Akamwambia, si kazi yenu kujua nyakati na majira Baba aliweka katika mamlaka yake mwenyewe, lakini mtapokea nguvu akiisha kwa ajili ya juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu na katika Uyahudi na Samaria hata mwisho wa nchi. Bwana asifiwe. Kwa tukasema katika Yesu, kutoa agizo kuu alihakikisha kwanza ameweka vizuri swala la fundisho, aliwaeleza kila ambacho anatakiwa kusema Alafu akawaambia kila ambacho anataka kufanya. Bwana asifiwe. kwa akawaambia, msiondoke Yerusalemu, kwenye Luka 24 24. Ukirudi Luka 24, Luka huyo huyo aliyeandika matendo ya mitume amesema mambo kadhaa hapo kwenye sura ya mwisho ya kitabu cha Luka, mstari wa mstari wa 49 anasema tazama, in fact, ukianzia kwenye 44, anasema lakini akawaambia Haya ndio maneno yangu niliyoambia nilipokuwa nikali pamoja nanyi. Ya kwamba yote ya kwamba lazima lazima yatimizwe yote niliyoandikiwa katika nini? Torati ya Musa na katika manabii na Zaburi 45 ndipo akawafunulia akili zao wapate kuelewa na maandiko. 46 akawaambia ndivyo ilivyoandikwa kwamba Kristo atateswa na kufuka siku ya tatu. 47 agizo anawapa hapa na kwamba mataifa yote watahubiriwa kwa jina lake watahubiriwa kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi kwanza, tangu wapi? Yerusalemu. arobaini na nane nanyi ndinyi mashahidi kwa mambo hayo. Natazama, nawaletea juu yenu ahadi ya Baba umeona, ahadi ya Baba tena, lakini kaeni humu mjini. Nasema kaeni Yerusalemu, kaeni humu mjini hata mvikwe uweza, uwezo utokao juu, ukirudi kwenye Matendo ya Mitume nataka uangalie mtiririko huu, ukirudi kwenye Matendo ya Mitume mmoja mmoja moja moja moja mstari wa kwanza kitabu kile cha kwanza, which is Luka, njili ya Yuka ya Pentecost, ambayo sio kukaliwa na roho bali ni nini, ni kujazwa roho ambayo hapa anaita Yohana, alibatiza kwa maji bali ninyi mtabatizwa katika Roho Mtakatifu. Kwa hiyo ubatizo wa Roho Mtakatifu na yenyewe ni nini ahadi kwa mpaka hapo eh? Ubatizo wa Roho Mtakatifu na yenyewe ni ahadi mbali na kwamba mwamini ana Roho Mtakatifu ndani yake silently amekaa ndani yake lakini ahadi ya Mungu haikutakiwa kuishia ah, ha, ha, sema yakitakiwa Mungu hakutaka ahadi yake iishie kwenye kukaliwa na Roho, lakini ilitakiwa iende kwenye kudhihirika kwa huyo Roho. Sikiliza vizuri, ko cha kwanza Roho anakaa ndani yako, tunaita indwelling. Alafu cha pili Roho anakaa juu yako, tunaita infilling au kujaa au ubatizo wa Roho. Ungekuwa unaandika itakusaidia sana, huwezi kumbuka yote niliyosema. nimesema hivi baada ya Yesu kukaa na wanafunzi wake wakaamini. in fact hata ile experience ya kuamini ya kwamba tumeelewa, tumeamini tayari, roho yuko ndani yao. unajua hiyo eh? Halo, tayari roho yuko ndani yao, huyu huyu Luka alishaonyesha ya kwamba watu wanaweza kufanya nini kuamini na wakawa na roho ndani yao in fact fahamu zao zikafunguka, lakini wasiwe na ahadi nyingine, sindio? Luka 24 mstari wa arobaini na tano unasemaje? eh? eh? ndipo akawafunulia akili zao wapate kuelewa na maandiko. Je, ilitokea? Yes, kwa sababu alikaa nao muda wa siku ngapi? Arobaini, akiwafundisha mambo yanayohusu nini? Ufalme wa Mungu, si ndio? Kwa hiyo mtu kusikia Injili na kuamini ni jambo moja ambalo basically inakuwa na effect ya milele ndani yake Sindio? Kwa sababu Roho wa Mungu anakaa ndani ya huyo mtu, amefanyika mwana wa Mungu. Lakini Mungu yuko interested sio tu roho kuwa ndani, lakini roho kuwa juu. Roho kuwa juu ni utendaji wa roho aliyeko ndani. Ndio inaitwa mtabatizwa katika roho Mtakatifu, kwa ubatizo wa roho Mtakatifu. Sikiliza, shida yetu ni nini? Shida yetu ni kwamba tumeabudu maji sana, kiasi kwamba ukitaja neno ubatizo mtu anawaza kikombe au mtoni. Kwa hapo ninapoongea, nikitaja ubatizo, kuna watu maji anaanza kutembea kichwani, kweli? Si kweli? Sasa mmekuwa na mijadala mingi juu ya maji machache ma majima maji yaliyosimama yanayo maana. Baada ya, ku, baada ya kupambana na kikombe wakashinda, kama walishinda, lakini halafu waka wakaja kwenye maji, hawakuteka kwenye kisima, wakasema mm -mm, Yesu alibatizwa kwenye maji yanayotembea. Kwa sasa tunaenda mto, wakimaliza mto sema mm -mm, Yesu alibatizwa wapi? Yordani, Akienda Yerusalemu akibatizwa kwenye maji ya mto Yordani, mabega yananyanyuka. En mimi nimebatizwa pa. In fact, watu wengine walienda kubatizwa mara mbili tena. Alafu huyo mtu anayebatizwa maji, hata agizo la Yesu akubatizwa roho hajalitii. Do you know, mitume walikuwa hawaulizi watu kama wamebatizwa maji gani. Kwenye Matendo ya Mitume kumi na tisa Paulo alikutana na watu kumi na mbili. Aliwaulizaje? Mlipokea ubatizo wa Roho mlipoamini? Kwa hiyo nisikilize vizuri, ubatizo wa Roho ni muhimu baada ya kuamini, kiasi kwamba Petro ilibidi aulizie Pe, Paulo, Paulo ilibidi aulizie kwa hiyo baada ya kuamini kuna ubatizo. Paulo hajaulizia mlienda mto gani, malagarasi au mlienda mto Machingwea? Kuna mto. Aliwauliza, mlipokea ubatizo wa Roho? Na wale watu walikuwa very honest, akasema hata kusikia kwamba kuna roho hatukusikia. Akauliza swali la msingi, mlipokea ubatizo gani? Basi akasemaje? Ubatizo wa nani? wa Yohana. Akasema man maji. You're missing something, kuna kitu mna misi. Haleluya! Paulo kwenye sura ya kumbuka ame, ameongoka kwenye sura ya tisa, ndio kwenye sura ya kumi na tisa sti anaona msisitizo wa ubatizo wa Roho. Ina maana kuna kitu anasema, anasema aisivua mvua. Kiswahili inasumbua kidogo, wengine wanasema imemnyeshea, wengine wanasema imemnyea, zote ni Kiswahili. Kwa hiyo anaona ni muhimu kiasi kwamba anarudi kuuliza Mlipokea ubatizo gani? Basi akasema, Yohana. Akasema, aise, hata wa Yohana amkuelewa. Yohana alibatiza ubatizo wa toba, actually ule ubatizo ulikuwa na maelezo, akiwaambia. Kwa hiyo ilikuwa ni symbol ya kutambulisha kwamba mmekuja kwangu, lakini nataka niwaelekeze kwingine, akiwaambia, wamwamini huyo atakaye Kuja, yaani Yesu. Kazi ya ubatizo wa Yohana ilikuwa ni kuwaelekeza watu kwa nani? Kwa Yesu. Sababu Yohana mwenyewe anajitambulisha, anasemaje? Mimi ni sauti ya mtu aliyae nyikani. Lengo lake lilikuwa ni kutengeneza njia nani? Ya Bwana. Akasema, mimi nawabatiza kwa maji, pay attention to that. Mimi nawabatiza kwa maji lakini yupo ajaye nyuma yangu, alafu akasemaje? mwenye nguvu ambaye hata gidamu ya viatu vyake siwezi kuilegeza. Manake that one ana ability ambayo mimi sina. Akasemaje? huyo atawabatiza kwa roho Mtakatifu. Kwa hiyo kazi ya Yesu sio kupeleka watu mtoni, kazi ya Yesu ni kuhakikisha watu wanapokea roho katika ufufuo, na wanajazwa roho au wanabatizwa kwa roho Mtakatifu. Swali la msingi la kumuuliza mkristo ambaye amesema ameamini, je, ulipokea ubatizo wa roho? Sasa ngoja nikuulize, miaka ni mitatu iliyopita, kwa akili yako, ukutana na mtu utamuuliza ulipokea ubatizo wa roho, au utamuuliza ulibatizwa maji gani eh? Kabla ya kumuuliza unasali kanisa gani, ukuwa namuuliza umebatizwa ubatizo gani? kwa sababu ubatizo wa maji kwa watu wengine ni ibada, tena ibada ngumu kuliko Yesu. Ukigusa maji watakukata hata kichwa. So, maji ni muhimu sana kuliko nini? Roho ni kweli, hayo nayasema. Kokta nao akisema Mlibatizwa ubatizo gani Yesu, maji ma machache au mengi mengi? Mmemwamini Yesu? Ndiyo. Lakini umebatizwa maji machache? Ndiyo. Basi hujaamini vizuri, lazima utimize haki. Haki yote ni nini? Sio kumwamini Yesu, ni kubatizwa. Ndugu yangu, twende kwenye muktadha, tusome. Haki yote ilikuwa nini? Discussion ilikuwa ni maji mengi au machache? Discussion ilikuwa ni nini? Nani ambatize mwingine ko Yohana mbatizaji kwa sababu naye hakubatizwa aliwahi kwenye nini? Ha, umekuja. Ha, ha, zamu yangu. Okay, pana fanya kazi. lazima utimize haki. Haki yote maana yake nini? wewe ndio unajua kutambulisha kwa kutumia nini maji. Maana ubatizo wako ni wa toba. Toba maana yake nini? Mgeuko. Watu wamgeukie nani? Yesu Kristo. Sawa. Paulo alikuwa makini kiasi kwamba anawarudisha okay, kama wana maswali juu ya ubatizo. Kuna siitwa ubatizo na mabatizo, kiongozi wako atakuelekeza utakapopata. Bwana asifiwe. Kwa hiyo Paulo alikuwa makini sana kwa kuambia mlipokea ubatizo okay. ina maana ubatizo wa roho ambao Yesu aliagiza kwenye Matendo Mitume moja pale akisema mtabatizwa katika Roho Mtakatifu baada ya siku hizi chache. Ilitokea siku ya Pentecost. Kwa hiyo ubatizo wa roho ulikuwa anafanya nini? Ulitakiwa uanze Pentecost, lakini haukuishia Pentecost. Na make sense eh? Narudia tena ulitakiwa uanze siku ya Pentecost, lakini haukuishia siku ya Pentecost, kwa sababu Paulo, pentecost tunayosoma kwenye sura ya ngapi? Ya pili sawa? Sini sawa, lakini Paulo yeye mwenyewe amepokea ubatizo wa Roho Mtakatifu wapi? Pentecost? Hapana. Kwa hiyo ubatizo wa Roho Mtakatifu sio jambo la siku moja. Kwa wanafunzi ilikuwa ni ahadi ya kwamba iwe inishiete siku hiyo ya Pentecost, ianze ia siku hiyo, lakini iwe endelevu kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu si ndio? Halo. Ulianza siku ya Pentecost, nakubaliana? Baada ya ufufuo wa Yesu, siku hamsini baada ya ufufuo wa Yesu. Lakini haukuishia pale. Wacha tuche kidogo. Hapo mbili anasemaje? Kwa sababu walikuwa wanasubiri hii ahadi. Ngoja nikuonyeshe kitu hapo. Walikuwa wanasubiri hii ahadi. Anasemaje? Hata ilipotimia siku ya Pentecost, wote walikuwa mahali Eh? Mahali pamoja, eh? Kukaja ghafla toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi. Mstari wa tatu. Kukawatokea ndimi zilizogawanyikana kama ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wao. Nasema kama ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wao, si ndio? Mstari wanasemaje? Wote wakajazwa Roho Mtakatifu. Rendering ya Luka hapa alikuwa na uwezo wa kuandika, wote wakabatizwa katika Roho Mtakatifu. Yes, kwa sababu walichokuwa nasubiri ni hiki. Baada ya kupata hiki waliendelea kusubiri? Hapana, walianza kufanya nini? Kuhubiri. Kwa hiyo Yesu aliwambia, nanyi mtakuwa mashahidi. Baada ya muda gani? Kupokea Roho, sindio, eh? kwa upokeaji wa Matendo ya Mitume moja nane umetokea kwenye Matendo ya Mitume mbili mstari wa kwanza hadi wanne kwa kupokea Roho hapa sio kuzaliwa mara ya pili, kwa kukaliwa na Roho ndani yake. Kupokea Roho kwenye Matendo ya Mitume moja nane ni nini? Ni ubatizo wa Roho, kwa kile alichoita kwenye mstari wa tano, mtabatizwa katika Roho baada ya siku hizi chache. Ndicho alichoambia kwenye Matendo ya Mitume moja nane, mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu. In fact, asema mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu nani? Roho Mtakatifu, ni kitu kimoja, si ndio eh? Sawa, so, kwao mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu. Tafadhali angalia neno juu yenu, sio ndani yenu. Zamani, hata kama sijaanza kujua kweli, kabla sijaanza kujua kweli, nilisikia tu watu wakisema roho ku, kuwa juu yako ni kwa ajili ya huduma. Hawakukosea, ila ni pana zaidi hapo. Mwa kusikia hiyo the spirit I'm upon is for ministry. Basically, Roho kwa juu yako ni zaidi ya huduma. Ni udhihirisho wa utendaji wote wa Roho kwenye kila eneo la maisha ya mwamini. Ni muhimu kiasi hicho. Bwana asifiwe. Ni muhimu kiasi hicho. Ni muhimu kiasi hicho. Tuko mpaka hapo eh? Kwa unaona mtiririko ameita ahadi. Okay, okay, okay. Tunatembea na neno Yesu asemaje? Hiyo ahadi ya baba ambayo ni roho. Si ndio, eh? Specifically, ubatizo wa roho. Sio kukaliwa na roho alo. It's not indwelling, it is infilling, to be filled, kujazwa au baptism to be baptized of holy ghost, batizo wa roho. Tena taratibu ni kuonyesha kitu hapa. Kwa angalia anachokisema hapa, anasema siku ya Pentecost ndio kilichotokea. is mic ziko off? Kwa angalia, alafu angalia mbili, tumesoma mbili, eh okay, ba, kwenye Matendo ya Mitume mbili. Kilichotokea baada ya hapo ni nini? Matendo ya Mitume mbili Watu wakasema hawa wamefanya nini? Wameelewa. Angalia kwenye mstari wa tano. Na waliokuwa kwa, kwa Yerusalemu Wayahudi wakikaa watu wataua watu wa kila taifa mbinguni. Basi sauti iliposikiwa mkutano walikutanika, wakashikwa na fadhaa, kwa kuwa kila mmoja aliwasikia wakisema kwa lugha yake mwenyewe. Wakashangaa watu wakastaajabu, wakaambiana, tazama, watu hao wasemao wa si Wagalilaya? Imekuwaje basi kusikia kila mtu kwa lugha yetu tuliozaliwa nayo. wapazi wa methi, natafuta huo mstari msa kumi na tatu. Wengine wa, walidhi haki wakisema wamelewa kwa mvinyo mpya. kidogo kidogo, wapatie sababu. roho pia anafananishwa na nini? na mvinyo sema pao. Petro alijua wanachomaanisha sio roho. <laughs> Sawa, eh, alijua anachomaanisha sio roho. Hii ndo maana akasema walidhi haki, sio fundisho sio sio, alikuwa ame, amesema kile kile cha ukweli. Angalia, kwa Petro, akasimama akapaza aka sauti akasema, enye watu, akalila, Yahudi, enye watu wa Galilaa Wayahudi na nyote mtawao Yerusalemu, njoeni jambo hili mkasikize maneno yangu. Sivyo mnavyodhani watu hao wa, hawakufanya nini? Hawakulewa, kwa maana ni saa tatu ya mchana. Lakini jambo hili jambo hili ni lile jambo hili ni lile lililofanya nini, lilonenwa kwa kinywa cha nabii Yoeli, itakuwa siku za mwisho asema Mungu, nitawamwagia watu wote roho yangu. Aha, kwa kumwagika wa roho ndio uliotokea kwenye siku ya Pentecost. Je, yeah. kumwagiwa roho ni sawa sana na ubatizo ni sawa sana kujaa roho, ili usione ni vitu kumi tofauti. Nataka nikuchanganyie vizuri uelewe. Kwa hiyo Yoeli anaita nitamwaga roho wangu wote wenye mwili kwa Alafu anasemaje? Angalia mstari wa 30 na tatu, 33 anasemaje? Anasema basi yeye akiisha kupandishwa nani, sasa Yesu hata mkono wa kuume wa Mungu na kupokea kwa Baba ile ahadi ya Roho anasemaje? Amekimwaga. Kwa hiyo Yoeli 2 28 hadi 30 imetimia. Sasa thelathini na tatu anasemaje? Amekimwaga ile ahadi. Okay. Kwa tukirudi nyuma huku tutasema ahadi ya Baba. Msiondoke Yerusalemu mpaka mtakapo nini pokea ahadi ya Baba. Kwa ahadi ya Baba ilitokea lini? Siku ya Pentecost. Kwa sababu amesemaje hapa? Thelathini na tatu tusome wote. Naombaa tusome msiniangalie. Mama mkiniangalia nahisi hamuelewi. Kwa ni afadhali usome sasa. Tunasemaje, nani amepandishwa? Yesu, eh, eh, na kupokea ahadi ile baba, ile ahadi ya Roma, ehe eh. Angalia, kwenye kumwagwa roho kuna vitu vinasikika na kuonekana kwa hiyo ubatizo wa Roho sio kitu cha ndani ndani, japokuwa kinaanzia ndani. Kwa nini huwezi ukasema kitu hichi nacho kisikia na kuona? Kwa hiyo mtu akibatizwa Roho anaonekana e? mtu akijaa Roho anaonekana, unaweza ukasikia kitu na kuona kitu. Okay, kwa walisemaje? Wamelewa, waliona kama wamelewa, sindio eh? Sindio eh? Okay. Walisema tunawasikia wakisema, ndio eh? Ndio. Kwa hiyo kwenye ujazo wa roho, andika hiyo, ujazo wa roho ni sawa sawa na ubatizo wa roho. Inabidi ujue kila mmoja tunaitoa wapi. Ni sawa sawa na umeandika nini, ujazo ukaandika nini, ubatizo. Ni sawa na nyingine, kumwagiwa roho sawa sawa. Ha, kwa hiyo ambapo kwenye hiyo sasa kuna vitu vitaonekana na kuna sauti itasikiwa, iko sawa eh? Kuna vitu vitaonekana na kuna sauti itasikiwa. Tuko mpaka hapo, mnielewa mpaka hapo. Kuna vitu vitasikiwa kwa asema amekimwaga hichi unachokiona na kusikia. Kwa hiyo Roho Mtakatifu anaweza kuwa ndani ya mtu na asi- asijidhihirishe kwenye kusema na kutenda, si ndio? Si ndio? Si ndio? Lakini lengo la Mungu halikutakiwa kuishia kwenye kuwa na roho, alafu uwe siriasi. Mesikie kwamba umekaa tu hivi mm, mdomo ufunguki Miguu isogei mikono aisogei mwili wa usogei. Mpango wa Mungu ilikuwa ni nini? Kwanza huyu mtu apokee roho, tunaita nini? Indwelling, au kukaliwa na roho ei, tunaita uzao mpya, tunazaliwa kwa nini? Kwa roho kwa yetu, Christo, lakini, mpia, ro, ndani yetu katika Kristo, uzao mpya. Lakini katika uzao mpya, katika kukaliwa na roho ndani yetu, sindio? Sindio? Mungu, mpango wake, angalia moja, nikasema hivi. Kwa hiyo hiyo hiyo ina nguvu, nisikilize vizuri, hiyo ya kukaliwa na roho ndani au kuzaliwa upya kwa huyo roho, ambayo ni jambo la ndani, si ndio? hiyo kubaki hivyo, hakutakuwepo na madhihirisho ya nguvu mpaka atakapobatizwa roho ko nanyi mtapokea nguvu akiisha kuja juu yenu ha. Kwenye ile ile equation yako ongeza kuja juu. Kwa hiyo mtu anayepokea nguvu za Roho Mtakatifu ni siku ile, ni pale anapoamini injili? Hapana, ni pale anapojazwa. Kwa hiyo ni kama vile nifundishe physics. Ndio uzuri wa kupata eiya hey physics wakati hauna ume practical, umesoma alternative to practical. Kwa hiyo ni kama vile roho ndani ya mtu ni, ni potential energy, si sawa eh? Potential energy ni absence of energy, no lakini hiyo energy iko silent, si ndio? Lakini tunaweza kusababisha potential energy ikawa kinetic energy. Mkitoka hapa mnalipa laki tano, tano, kwa sababu nafanya kazi ya mwalimu wenu wa physics <laughs> umeelewa maana yake, kwa potential energy HKL hilo nisamee kidogo, nitawaelezea kwa namna ya kikwenu <laughs> Okay, kwa hiyo mtu ambaye amemwamini Yesu immediately anao uwepo wa Mungu ndani yake asilimia mia moja, lakini anaweza akaishi kama vile hana Mungu. Siko sawa eh? Alo, kwa nini? Kwa sababu hajajua kumove from potential energy to kinetic energy, lakini Biblia ina mekanizimu yake ya kuconvert potential energy ya Mungu ndani yako iwe moving and visible energy. Siku nyingine nitakuja na battery. Ah, naomba battery. Leo nafanya practical alternative. naomba battery moja tu. Ah, hii battery ina nguvu si ndio? inaendekwa alkaline Sony sawa, imeandikwa 1.5 voltage, iko huku ndani si ndio? iko huku ndani, lakini ikikaa huku, kuna mambo inaweza kufanya ambayo huwezi kufanya bet. Lakini hii bet kuna mechanism, wakiunganisha unganisha, unasikia sauti inatoka, au mwanga unatoka, au au kuna reactions zinatokea hiyo ameconvert hiyo potential energy iwe kinetic energy. Kwa hiyo ahadi ya Mungu haikuishia kwenye potential energy, alitaka kwa kumtumia Yoeli. Yoeli hakutabiri potential energy, ijapokuwa kwa manabii wengi wametabiri potential energy, lakini pia Yoeli akatabiri kinetic energy. Kwa Petro Paulo akutana na watu anauliza, je, mlipopokea potential energy mmefundisha namna ya kuconvert iwe kinetic energy, ambayo hii ndo tunaita nini? Power. Kwa hiyo dynamis is not a silent power, ndo maana tumia dynamite, kitu ambacho ni active, kinaleta matokeo. Ina maana, sikiliza vizuri, Mungu ameweka mtindo ambao mwamini akianza kujaa roho akipokea ubatizo wa Roho ana activate Mungu aliyeko ndani yake atende kwenye mazingira yake, sawa eh? Tumeelewana mpaka hapo, atende kwenye mazingira yake. Kwa hiyo ina that, umeelewa? Kwa hiyo kanuni ya physics, si ndio eh, si ndio eh, yeah. kwa hiyo unaambiwa kuna ngoja, nitumie sasa watu wa HKL wanielewe, wangazi wanamjua paka paka paka mnyama. Wangapi wanamjua paka mnyama? atahchielo atajua e, wangapi wanamjua paka mnyama? Yule dada pale ajumana, paka mnyama atakuwa, wangapi, wangapi wanamjua paka mnyama? nyosha mgongo tu <laughs> na picha tena na hiyo nyau, wangapi namjua nyau? Okay, namjua nyau okay. Wangapi anajua nyau ni mpole, mpolea? najua sio mpole sawa. Wangapi wajui lolote? Okay, ukimwona nyau ni mpole ukimuona. Si ndio? Waweza kumpiga teke hivi akafanya hivi. Akasogea. Si ndio? Si ndio? Unaweza kumnasa kibao. Akapiga kelele tu. Naye mwa kumpiga nyau hapo. Ah. Hii zambi mnapeleka wapi? Kundi lote hili. Hivi mwangalia rafiki yako aliwahi kumpiga nyau, mwambie ulimpiga na nini? Wangapi aliwahi kumuua nyau? Maana meua ndo maana roho nawafuatilia. Sasa nyau mwenyewe ukimwona akiwa ametulia alivyo soft, anaweza ukamgusa akaendelea kupita chini ya miguu yako akajipinda vizuri, na nasema wow, sindio? Eh, unaweza ukamkimbiza akakimbia. Actually pamoja na upole wake huo kuna mahali akifika utajua kwamba nyau, chui, simba -tiger, eh, duma ni familia moja, ila yeye yuko nyumbani kwa wana. Umeelewa nachomaanisha? Ukimkimbiza ikafika sehemu hamna njia ya kutokea hapa, anaona mauti waziwazi wazi. Anaanza kujikumbuka yeye ni nani. Unasikia inabadilika, when did you switch, ya kwamba ulipokuwa unamkiliza, mebaki wawili, wewe na chui, mna urafiki huyo. Makini, anaondoka na magololi ya macho yule yule uliokuwa anamkimbiza. Maana yake nini hapa? Alipokuwa ametulia, unaweza ukafikiri hana lolote, lakini kumbe anaweza akasema, hivyo unaniona, unafikiri sina nguvu, nazo tu. Umeelewa sasa eh? Hii sasa ndio inaitwa ameconvert potential energy kwenda kinetic energy, kwa sikia mpaka alimrarua rarua. Umeelewa hapo eh? Kwa hiyo Ha. Kwa hiyo ubatizo wa roho ni udhihirisho wa roho ndani ya mwamini. Kwa hiyo angalia, anawaambia msiondoke Yerusalemu, mpaka mtakapo, akawapa location, akawapa time, time ya kupata nini? Experience. Kwa maana jana nikasema kazi ya Roho Mtakatifu ni kubadilisha ufahamu, ni kuchukua ufahamu ulionao juu ya Mungu na kuleta katika nini mambo yanayoonekana reality, au experience kosa mpaka hapo. Kwa hiyo anakuwa experience. Kwa hiyo nakwambia hivi, nikwambia hivi kwa, mwamini ambaye hajui kujaa roho hana nguvu iliyodhihirika au inayotembea. Kwa hiyo ninaweza, dada mmoja anaitwa Florence Mreithi aliwahi kuimba, ni Mkenya, aliimba akasema, mteule nikuelezeje jinsi ulivyo na nguvu, sindio? Kwa sababu mkombozi wako anakaa kwa anakaa ndani yako, kwamba anakaa ndani yako, inawezekana isikusaidie kama usivyojua namna ya kufanya nini, ya ku take advantage ya indwell. Kwa ile jana tulioita enduo, kuvikwa maana yake nini? Kuvikwa maana yake inachukua roho aliyeko ndani yangu alafu ninamleta juu yangu. Akiwa juu yangu, analeta matokeo yanayoonekana na yanayosikika. Iko sawa eh? Ndo maana ya Roho kuwa juu, ndo maana ya ubatizo wa Roho. Tuko sawa mpaka hapo? Sawa, ndo maana ya kumwakiwa Roho. Sisi tumezoea na nini, kujaa Roho. Kwa mtu anapojazwa roho Amba, kuna vitu vinaanza kuonekana. Cha kwanza ni nini? Kunena kwa lugha. Eventually, kunena kwa lugha ndio karama ya kwanza kabisa inayomshuhudia mtu kwamba huyu ana roho. Ndio hiko kwenye Marko 16:17. Ishara hizi zitafuatana na hawa na mimi kwa jina langu. Anasema watasema kwa lugha mpya. Kukusema kwa kusema kwa lugha mpya ni ishara ya kwanza au ni namna ya kwanza ya mtu kudhihirisha ya kwamba mimi sasa sio debe tupu, nina roho wa Mungu ndani yangu. Ataonekana akinena kwa lugha. Yet kwenye kunena kwa lugha anapokea nini? Nguvu. Ndio maana asema anenaye kwa lugha anajitenga kwa hiyo Mkristo anayenena kwa lugha ni Mkristo mwenye nguvu simpli, nguvu inayodhihirika. Ni Mkristo ambaye ana uwezo wa kupambana na mazingira yake, Mkristo ambaye ana Mungu asilimia mia moja ndani yake, lakini hajai Roho ambayo tutamwona akijaroho. Tutamwona nini? Tutaona utendaji wa karama tukianzia na nini? Kunena kwa lugha. Asiponena kwa lugha maana yake nini? Tunaona sisi ajaja Roho, si ndio? Kwa sababu hayo mambo ya ujazo wa Roho ni lazima yasikike na kuonekana. Kwa hiyo kuna utterance. Mambo yanayosikika ndo maana kwenye distribution ya karama tunaita kuna utterance gift, karama za nini? Semi. Na tunajua huwezi kuanza na kufasiri lugha au kutoa unabii kama unaweza za nini? Kunena kwa lugha. Kwa hiyo kunena kwa lugha ni karama ya kwanza inayodhihirisha ya kwamba una roho ndani yako. Kwa hiyo mtu akianza kunena kwa lugha, tunajua huyu anajaa roho. Kwa hiyo kujaa roho kunafanya nini? Kunaonekana na kunasikika. Kwa sasa Roho wa Mungu ndani yako anajidhihirisha kwa kutumia nini? Karama. so, Paulo akijaa roho mtakatifu, akawakazia macho Petro sorry, Petro angalia, tulisoma jana Petro mbele ya baraza akajaa roho mtakatifu, akawakazia macho. maana yake maana yake maana yake Petro asingejaa Roho Mtakatifu, inawezekana asingewakazia macho na kuambia hatuwezi kuwatii ninyi na kuacha kumtii Mungu. Kwa hiyo mtu anaweza akawa na Roho Mtakatifu ndani yake akawa mwoga kama Petro, pia kabla ya kujaza Roho, si ndio? Petro yule ambaye alikuambia wewe na Yesu mnafahamiana aka, mara ngapi? mara tatu. mara hii mara hii tunasoma, akijaa Roho Mtakatifu akawagazia macho. Okay, kwa hiyo tumesema, tumesema hivi, ubatizo wa Roho ambao Yesu ameita ahadi ya Baba, hakutakiwa kuondoka Yerusalemu mpaka wapate. Waliipata lini? Siku ya Pentecost. Inaitwa nini? Kujaa Roho. Umeshaelewa kwa muktadha, ahadi ya Baba aliyoahidi Yesu kwenye Luka 24:49 ni nini? ujaro ahadi ya baba aliyoita kwenye Matendo ya Mitume moja pale mstari wa nne na watano ni nini? 3 4 na 5 ni nini? kujaa Roho, si ndio? hiyo ahadi ya baba imetokea lini? siku ya Pentecost, wote wakajazwa Roho, wakaanza kunena kwa lugha. Okay, wangapi anajua inahitaji nguvu za Mungu mtu kuokoka kwa hiyo mtu ambaye ni rahisi kuwa effective kwenye huduma ya uinjilisti na wanafunzi anatakiwa afanye nini? Ajae roho. Nikuambie, watu wastaarabu hawajaleta watu wengi kwa Yesu. Wajua wa staarabu pale, ambao ukifika mbadani, sikiliza tu, ukifika badani, watu watu wanajaa roho Yule mtu chukua ripoti yake ya uinjilisti. Ina maana huyu mtu hachukui kilichoko ndani na kuleta juu. Kikija juu yake hakikai, kinaanza kuleta nini matokeo. Ilipokuja juu kwa mara ya kwanza, walipomwagiwa roho kwa mara ya kwanza, walipojaa kwa walipo roho kwa mara ya kwanza, walipobatizwa roho kwa mara ya kwanza, ilitokea nini? Watu elfu tatu wakaamini. Matokeo ya kwanza ya kujaa Roho ni mavuno, kabla hatujaenda kudili na maisha yetu, lakini ya kwanza ni mavuno. Watu elfu tatu waliamini. Unaambia wafikiri, kwa nini tunawataka watu wetu wajae Roho? Tunajua impakti yake na tunajua okay. Wangapi wamewai kufanya uinjilisti? Uinjilisti. Okay. Wangapi wamewa kufanya uinjilisti na mtu akaamini na ajajazwa Roho? Hata mimi shaifanya hivo. Okay, wangapi walifanya uinjilisti mtu akaamini akajazwa Roho? Tukumbushane hesabu zetu sasa. Wangapi wanajua wa watu wanaosumbua baada ya kwamba wameamini na kujaa Roho, na wale walioamini wa na hawakujaa Roho? Nani huwa anakuwa msumbufu kwenye wanafunzi, kwenye maelekezo, kwenye malezi ambaye hajajaa? Ah, inawezekana akawa ameamini kabisa yeah, lakini kwa sababu hajajaa roho, hana kapasiti juu yake. In fact hata ndomaana, ndomaana ibadani, kabla watu hawajaanza kusikia neno la Mungu wanajaa nini? Kujaa roho ni kuchukua kapasiti ya Mungu ndani yako ya kupokea mambo ya Mungu. Tumeelewana mpaka hapo? Is to take advantage of of the abiding presence of Holy Ghost. Kwa hiyo kama mtu anatakiwa kuwa na matokeo, unajua unaweza ukacheka. Anakuja mtu anaingia, pa aanza dili hapa. Karibu karibu sana, karibu sana. Ah, wewe ndio nani? Um, na wewe ndio ah okay, okay okay, sawa. Kwenye ule mkataba bwana nilitaka kusign, lakini kuna kwenye article namba tano pale, hiyo itakuja kutuletea shida kwa sababu utafanya kitu fulani pale mbele. Sasa ah, ah, umejuaje sasa? ah, ngoja tukae kwanza, tuongee. Unajua mimi bwana kwamba nafanya biashara mimi na roho wa Mungu Imetokeaje? Imetoka sasa wiki hii, sijapata kabisa muda wa kuomba ah, ah, serious? Umeshindwa kurapa seketo meketo? Una vipi bro, unaendeleaje? Mko vizuri? Sawa ledi, utamaliza kesho? Sawa hapa mpaka gorofa nyingine, risakatopre akadipa it works. Paulo anasemaje? Na nena kwa lugha kuliko ninyi nyote. Unanenaje kwa lugha kuliko kanisa zima? Kama hauneni kila saa, wewe unasubiri tukio la kusanyiko. Kunene kwa lugha ni vizuri kufanya kwenye, kwenye kusanyiko e, eh, ni vizuri kwa na private life ya kwa sababu ubatizo wa roho sio tukio la siku moja. mm -mm. Sawa, ni tukio endelevu. Tangu nilipojaa roho sikuwahi kuacha kujaa roho, ndio inavyotakiwa hiyo. So, hivyo unajua kuna wakati Enzi za ujana wetu, ma, maneno ya watu waliorudi nyuma. Enzi za ujana wetu ilipokuwa ukwata kaseti pale, tulipokuwa pale uh, charismatic ah, tulikuwa tunapiga ndimi sana zile, eh yeah, unajua tulikuwa tunapiga ndimi kiasi kwamba tulikuwa tunashindwa hata kujizuia. Naweza kuingia ndani dalala kwa anapiga. Siku hizi kazi nyingi sana bro, kazi nyingi sana sio kazi nyingi, kanali nyingi sana umwili umekuwa mwingi sana Ujinga umekuwa mwingi sana. Uinjilisi haufanyi tena, unajua practically eh? Ukisha ukishakuwa kwenye huduma tu, nahudumia watu hali ya kutaka msaada wa Mungu na kuwepo kila wakati, sababu una meet na watu ambao unahitaji nini, power of God to deal with people. Tungesha kufa siku nyingi, kesi zenu zinazotufikia zingine ni nzito wadai wengine ripoti n natakiwa nini? By the spirit, kwa roho. Kwa hiyo unaona ni endelevu kwa sababu Petro anasema na- na nena kwa lugha, na tunajua wote wakajazwa wakaja, roho mtakatifu, wakaanza kufanya nini? Wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho alivyowajalia kutamka. Hilo na msingi sana. Kwa hiyo ahadi ya Baba imetokea siku gani ya Pentecost. Ilikuwa ndio mwisho wa ahadi? Hapana, ilikuwa ndio mwanzo wa ahadi kutenda kazi. Okay, hiyo ahadi ya Baba naweza kuipokea hata mimi leo? yeah. nimeipokea leo asubuhi yeah. nitaipokea kesho jioni yeah. kwa nini? Hili upokeaji wa ahadi ya Baba ni jambo endelevu. Jambo ambalo sio endelevu katika mambo ya Roho, kuna mambo yaliyokwisha fanyika na kuna mambo yanayoendelea kufanyika. Si ndio? Wewe kuokolewa ni jambo la kiroho. Nimekwishafanyika. Unaokoka kila siku. Unasamehewa dhambi kila siku. Msamaha wako wa dhambi kesi. Kwa hiyo kunaitwa the finished work of the spirit and the ongoing work of the spirit. Kwa hiyo manifestations ni nini? Ongoing work. Kazi endelevu. na bado ni kwa roho yule. pasakisa alisema kitu kimoja, baada ya kumaliza kuijua kazi kamilifu ya Yesu Kristo, endelea na kazi. Kwa hiyo tunaweza kusema hivi, kazi kamilifu ya Yesu Kristo ambayo inatupa nini? Kujaa roho ndio inaoza inaozaa nini kazi? no, sio kujaa roho. Kukaliwa na roho ni kazi kamilifu, sindio? lakini kujaa roho ni kazi endelevu. Kunaweza nikajaa roho 24 hours, Bwana asifiwe. Zamani tukiwa vijana wadogo, bado mi bado vijana, lakini kijana mkubwa kidogo, tukiwa tunaambiana, yani, usimwoe binti hujampeleka mlimani. Binti wakuo angalau apige ndimi masaa sita. Wangapi hapa wangeolewa? Nikajikuta mimi ndio napelekwa duluti <laughs> La, hani, tanks. Kwa nini? Kwa sababu hiyo ndio utajua namna anavyoweza kukontrol hasira yake, si ndio eh? Namna anaweza kukontrol changamoto zingine. Tanks kunena kwa lugha, kujara mtakatifu kwao ni muhimu kwa namna hiyo, kiasi kwamba Paulo anasema kwenye Wakorinto wa kwanza kumi na nne kumi na nane, nanena kwa lugha kuliko nyinyi nyote. Okay kwao, tutajuaje mtu anajaa Roho? Tuulizane hiyo swali. Utamwona kwanza akitembea kwenye karama za Roho, kwa itaonekana mambo haya, mnayofanya nini jambo hili mnaloliona na kulisikia. Kwa mtu anayejaa Roho kuna mambo tutaona na mambo tutasikia. Mtu mmoja akasema, "Sasa mimi mbona siwezi kuponya wagonjwa?" Akasema, "Mara ya mwisho kunena kwa lugha ilikuwa nini? Ah, yaani nilikuwa najitahidi nikiweza hata dakika mbili, rabe sasa ukata na kata. Inakata. Halafu anataka awe na nguvu. Okay. Mwamini anaweza akaombea mgonjwa asipone. Yeah. Okay. Mara nyingi changamoto inakuwa nini? Kuchukua kilichoko ndani kukileta na ndio maana mtu ambaye anaanza ku experience supernatural, check status yake. Akianza ku experience, nenda kacheki ratiba yake. Anatumia muda mwingi fanya nini? Kujaa roho. Ni afadhali, sikilize vizuri, sikilize vizuri, supernatural, eh? Ni afadhali ujae roho mazaa sita ushughulike na mgonjwa sekunde tano kuliko ujitahidi ujae roho sekunde tano ukae na mgonjwa masaa sita. Embarrassment sikama umeelewa hiyo question. Maana ukiwa chumba, ndio maana hivi, ndio maana hivi ha. Naomba lesi, haikutakiwa haikutakiwa haikutakiwa uende kwa mgonjwa. Nisikilize vizuri na niangalie kwenye hii, inabidi uniangalie na kunisikiliza, alafu utaendelea kuandika haikutakiwa haikutakiwa, tuende kwa mgonjwa. Njo mtu mmoja, fanya sampo hapa ya mgonjwa, aaje mgonjwa kabisa, aje mgonjwa kabisa. Mgonjwa siaje, aje awapo basi na mambo yametasafishika huko eh? Njo njo, kama kuna mgonjwa aje Nimeuza tu kama kuna mgonjwa e, utakiba. Mfano kwenye mifano Yesu anaponya baba, mifano yake haendaki bure, na watu wanaandikaga na vichekesho vyangu na anawasaidia. Lete kiti hapa. Lete kiti, leteni kiti tu hapa, sawa eh, eh? anakuja watatu eh? Basi waje wote basi na viti vitatu kabisa hey. Mleta kiti ni mgonjwa, kaa kwenye kiti, kaa kwenye kiti hapo. Mbona chanje kinakuja bwana? Asifiwe. Okay, natoa mifano kwa sababu Mungu anaponya na mifano hiyo hiyo. Okay, kwa hiyo lengo Yesu hajasema. Angalia, tukiendaga kwa wagonjwa tunafanya nini? Tunafanya tukienda kwa wagonjwa eh, tunawaombea in fact, in fact, in fact Biblia inasema, Yesu anasemaje? Mtaweka mikono juu ya wagonjwa. Mama sogea. Mtaweka mikono juu ya wagonjwa na watapata afya Umesikia hiyo sema, wataweka mikono juu ya wagonjwa na watapata. Hiyo ndiyo primary instruction ya Yesu wataweka. So, tafsiri yetu sasa, tukienda pale, tunafanya masaa mawili mbele ya mgonjwa, kwa raka kunena kwa lugha, baba Paulo, mazegeto preka baba risi kutara baba re baba, anakuambia anenaye kwa lugha anajijenga yeye Mwenyewe. Okay. Nani hapa anasaidika? Rezo katarebala zeko paya gaduso megedusa ya. Nani hapa anajenga? Kwa nimeenda kwa mgonjwa kujijenga. Reka soso. Kwa nimeenda kwa mgonjwa kwa mbi nafs. Sijaelewa matendo ya mitume ngapi? Nani wa Korinto kwanza kumi na tatu? Upendo hautafuti mambo hapo natafuta mambo yangu. Risaketo bra, ekazoba ya egedu sabeketo hakaya. Mmesikia? Niko hapa. Na na amekaa hapa. Na hapo amekuja anatembea. Inawezekana mwingine akawa mgonjwa kabisa. Yuko hoi. Raketo pe, iketeze. Au rasa kepeketo ikekeze. Ume, lengo lake, lengo la kujaa roho, Kunena kwa maana ya kunena kwa lugha, sio kwa ajili yake, ni kwa ajili yako. kwa ni afadhali ni jijaze chumbani usiku kucha. Nikija kwao, naambiwa pokea uzima katika jina la Yesu, pokea uzima katika jina la Yesu, pokea uzima katika jina la Yesu. Inakuwa imeishi, inakuwa imeishi. Umeelewa hiyo eh? Ndio namna ya, ya kufanya nini, ya kufanya Ndo maana, ndo maana kwenye karama unachofanya kwenye semi unaifanyia kazi karama za semi, unaponena kwa lugha, si ndio eh? Ambayo kwenye karama za semi kuna- kunena kwa lugha ambayo zote ni kusema, kunena kwa lugha, kufasiri lugha na kutoa unabii. Mambo mangapi? Matatu, si ndio? Neno kwenye karama za mafunuo au karama za ufunuo ni ne? neno la maarifa neno la hekima na kupambanua roho, sindio? Angalia, hizi ni kusema, sindio? hizi tatu ni kuona, kuweka wazi, sawa. Alafu hizi zingine tatu zinafanya, zinatenda kwa, zinasema, za kwanza zinaona, za pili au zinafunua za, zina za pili, alafu za zinatenda kwa kama na operate na hizi za tatu mwishoni, nafanyaje? Natenda. Iko sawa eh? Natenda kwa nini? Imani karama imani karama imani, si ndio? nyingine nini? Uponyaji, alafu ni nini? Matendo ya miujiza. Actually hizi tatu zinaweza kufanya kazi pamoja kwa wakati mmoja, tumeelewana? Zote zinaweza kufanya pamoja kwa wakati mmoja. Kwa hizi zinatenda, sio zinasema. Okay. Kwa nikienda kumwombea mgonjwa natumia grupu lipi? La kwanza mostly, sio la kwanza mara nyingi. Okay. La pili sometime, kwa sababu ya kusaidia. La tatu lifanya kazi, kwa sababu inawezekana kuna taarifa natakiwa kutoa kwa ajili ya kumsaidia mtu apokee, apokee nini? Uponyaji. Niko sawa? ko huu utendaji ni wa muhimu sana kwa huku, ukienda unaenda kutenda mambo ya kusikia, mambo ya kufanya yanayoonekana. Mama, una shida gani? mpaka ah, sahivi ah. ah. ah. kinachotakiwa kufanyika nikuwa naelezea nini? mambo mengi kujaa roho. Okay, kwa hiyo nikaelezea ya kwamba, unapo, kwa mfano, unaspend muda wa kutosha kujaa roho, ili ambao, basically, kwa kunena kwa lugha ni namna ambayo unadhihirisha huo kujaa roho, au tunajua kwamba mtu anajaa roho, then unapoenda kutumia kwa maana ya mazingira ambayo yanahitaji nguvu za Mungu, unafanya nini? Unaenda ku, ku, ku take, asema una take from, una potential energy tu kinetic energy. Nguvu za Mungu ambazo ziko ndani yako unazileta kwenye nini? Practicability. Zinafanya kazi. Kwa hiyo nikasema kama hujizoezi kuja roho maana yake itakuhitaji kutumia muda mrefu sehemu ambao ulitakiwa kutumia muda kidogo. Kwa hiyo nikauliza kipi ki rahisi? Japokuwa wakaja wagonjwa halisi hapa. Kipi ki rahisi kati ya kukana mgonjwa masaa matano, si ndio eh? au kujaa roho masaa matano na kenda kumsaidia mgonjwa kwa dakika chache au kwa sekunde chache. Mbona tofauti, mbona tofauti? Kwa hiyo ukitaka kujenga quality ya mtembeo wa nguvu za Mungu spend more time kwenye nini? Kujaa roho. Ndiyo maana nasema kama mtu angepewa huduma ya Paulo leo, alafu awe na style ya maombi ya watu wengi leo, basically ndani ya miaka ya miwili ameshaacha hiyo huduma si ndio? Sababu sinario anazo anazopitia inahitaji nguvu za Mungu kuzivuka. Kuna siku nilisoma uh, tunaangalia ile mstari anayosema mstari wa Korinto wa kwanza kumi na nne kumi na nane. Alafu tutarudi hapo kumi na nne kumi na nane. Mtu mmoja anisomee alafu nikufungulia jambo lingine hapo Mtu kama huyu kama hajai roho ndio maana anafundisha zaidi kufurahi katika roho, kama hajai roho, which is kunena kwa lugha ni mojawapo, kufurahi katika roho na utendaji wa karama mbalimbali, mtu huyo anaacha huduma mapema sana. Okay, Wakorintho wa kwanza 14:18. Mmoja nisomee kwa haraka, afu nikuonyeshe kitu hapo Asemaje? Asema anaenda kwa lugha. Okay, kwa hiyo tukasema Paulo anaonyesha kwamba ana frequency ya kunena kwa lugha. Actually tunajua alianza kunena kwa lugha wapi? Matendo uh, ya mitume tisa tisa, mstari wa ni wa saba eh, pale ambapo nani alienda kumekea mikono tisa mstari wa anasemaje? Aha, mstari wa kumi na saba. Anania akaenda zake akaingia mle nyumbani akamwekea mikono akisema, ndugu Sauli, Bwana amenituma Yesu aliyekutokea katika njia uliyoijia upate kuona tena ukajazwe Roho Mtakatifu. Kwa hiyo Paulo alianza kujazwa Roho Mtakatifu wapi? Hapa, tisa kumi na saba lakini ameishia kujazwa pale. Hapana, kwa sababu kama anasema, nanena kwa lugha kuliko ninyi nyote wa na anajazwa, na alijazwa kwa mara ya kwanza kwenye sura ya tisa ya Matendo mstari wa kumi na saba na akasema, nanena kwa lugha. Kwani tunasema anajazwa Roho mara nyingi. Kwa namna amesema nanena kwa lugha, ni kwa sababu kwenye Matendo mbili mstari wa nne anasemaje? wote wakajazwa Roho Mtakatifu wakaanza kunena kwa lugha mpya, kwa lugha nyingine, kama Roho alivyowajalia. Umeona eh? Walijazwa, wakaanza kunena, sawa eh? Okay, kwa hiyo akisema nanena kwa na kwa lugha kuliko ninyi nyote, maana yake najaa Roho kuliko ninyi nyote, si ndio? Kwa kunena kwa lugha ni namna, ni vitu vinavyosikika kwa maana ya sauti ya kawaida inayosikika juu ya mtu ambaye amejaa roho kwa uwezo ukasema umejaa roho na hakuna kinachoonekana. Kwa hiyo being filled with the spirit or being baptized with the spirit or the spirit upon ni vitu ambavyo nini visible and audible unasemaje? they are visible and audible ni vitu ambavyo vinasikika na vinaonekana. Tuko sawa eh? ni vitu ambavyo vinasikika na vinaonekana, in fact maisha ya mtu aliyejaa roho yataonekana. Sema maisha ya mtu aliyejaa roho. Kwa kama mtu amejaa roho au maisha yake amejaa roho, maana yake kuna vitu vinaonekana. Ndio maana wakati wanachagua vitu, watu wanachagua mtu aliyejaa roho Sindio? Kuna expression za kujaa roho kwenye maisha ya mtu, kuna expression ziko pana, lakini chache ni nini? Utendaji wa karama za roho. But basically tutaanza kuenda kwenye nini, kunena kwa lugha, iko sawa? Iko sawa, kwa hilo ni jambo la kwanza kabisa. Angalia, nikasema Paulo, kama asingekuwa na experience ya kujaa roho. Eventually, kunena kwa lugha mara nyingi maana yake nini? Huyu ndugu angeacha huduma mapema, kwa sababu changamoto alizopitia ni beyond human capacity, ni zaidi ya uwezo wa mwanadamu kucontain. Sema ah, haya leo nipata, ngoja nikusomee tu sehemu moja kwenye Wakorinto wa pili mlango wa 11, Wakorinto wa pili mlango wa 11 mstari wa mpaka ishiri na nane nitakusomea. Umefika 11 mefika kumi na moja, shin tatu, asema, asema wao ni wahudumu wa Kristo, anena akiwazimu mimi ni zaidi. Akasemaje? katika taabu kuzidi sana. Umeiona hiyo, au nasoma peke yangu? Wangapi ameona? Okay, umeiona, eh, moja mitatu, twende ishiri na tatu Ehe. Wao ni wahudumu wa Kristo, nanena kiwazimu, mimi ni zaidi, katika taabu kuzidi sana, katika vifungo kuzidi sana, katika mapigo kupita kiasi, katika mauti mara nyingi. ah. Mbona hivyo vitu mara yake, amesema nimepata taabu sana, nimefungwa sana, nimepigwa sana, in fact nakufa Wanasema hiyo <laughs> wa, akufa itakuzingua kidogo. Kupigwa unakubali, taabu nakubali, eh? ila kufa. Kwa hiyo hamjua kwamba Paulo aliwahi kufa? Nauliza, hamjua kama Paulo aliwahi kufa? Iko wapi? Iko wapi? Ipo. Eh? Awali zimia. Ngoja nikuchekie eh? Aha, kwenye Matendo ya Mitume, Matendo ya Mitume ngapi? wanafunzi wake walimzunguka baada ya kupigwa kisawasawa ngapi? kumi na nne ishirini. Tutakuja hapa maana mauti imewasungua pale, kumi na nne ishirini. Okay, kumi na nne ishirini. Kwa hiyo kuanzia kumi na nne huko anafundisha, ishirini, kumi na tisa, ishirini, kumi na nne, kumi na tisa. Mi fungu kumi na tatu. Mi nashangaa, mbona unaona vituko hapa. hakujiacha pasipo shuhuda, kwa kuwa alitenda. na kwa maneno hayo akawazuia makutano, kwa shida wasitolee dhabihu 19. Lakini wayahudi wakafika toka Antiokia na Ikonia, wale wale waliompiga nani, Ikonia waliompiga Stefano wakawashawishi makutano hata wakampiga kwa mawe umawe. kupigwa kwa mawe sio kurushiwa jiwe, kupigwa kwa mawe alafu ni kundi la watu linakupiga. Alafu Wayahudi Wayahudi wanapigaga mpaka mtu anakufa, ndio wanamwacha. wakawashawishi makutano hata wakampiga kwa mawe Paulo, wakamburuta nje ya mji halo, wakamburuta nje ya mji sawa wakidhania ya kuwa amekwisha kufa. Nyo, akuwa namburuta kama mtu mzima maiti. Sasa suu walimfungia gari kwamburute, lakini walidhania kwamba amekufa. Hii ni eyewitness account kwa hata kama amekufa anasema amefuka baadaye. Kwasema walidhania kwamba amekufa, maana yake mawe yalitua vizuri. Hivi, unajua unaposoma Paulo anasema ninazo chapa nyewe. Unataka chapa gani? Roho wa Mungu ndani yake. Hivi ngoja nikwambie, upigwe mpaka watu wajue amedanja. Alafu wanakuburuta nje ya mji, maanake walimpigia mjini, si ndio eh? Walichomburuta nacho hatujui maana hawakumbeba kwa sababu ni kitu najisi, unajua eh? Anamchukulia kama kitu na sababu alikuwa anaona kama anapingana na sheria za nani, za Musa. Kwa hiyo walikuwa wanampiga an, kama mtu anayefanya kufuru. Sawa. Sasa wewe ukiwaza kupigwa kwa mawe, unachukua yale mawe yako yale wale kwa wao wamempasua kichwa na mpaka wajua amekufa. Wewe kama unajua mtu umempiga mpaka unajua amekufa, umempigaje? Halafu sio kwa ngumi ngumi naweza ikaumiza ndani kwa ndani. Mawe wangapi wamewe kumpiga paka ak-ak-akafa? Wangapi wamewee kumpiga paka wakajua amekufa, alipoenda akanyanyuka. uh -huh. Sijasema Paulo alikuwa na roho ya paka <laughs> okay, kwa wakamburuta, aha, wakamburuta nje ya mji wakidhania kwa, okay. kuwa amekwisha kufa, lakini wanafunzi walipokuwa wakimzunguka pande zote, akasimama akaingia ndani ya mji. Siku ya pili yake akatoka akaenda zake pamoja na Barnaba mpaka Derbe. Siku ya pili kama ilikuwa ni maumivu ya kawaida, kama nilikuwa ni nguvu ya kawaida ya uponyaji? Ile baada ya kupigwa mawe kisawasawa mpaka wakajua umekufa, siku ya pili hawezi kutembea. Tunaelewana au? Nyewe unaonaje? Hata mwizi akipigwa kisawasawa mpaka wakajua mtu amekufa, siku ya pili atakuwa mahututi ICU. Hajapelekwa ICU? Okay, kwao kwa nini asema walidhania amekufa? Kwa sababu ndicho kinachoonekana matendo ya mitume. Ni ushahidi wa nini? wa macho. Kwa wanafunzi walimzunguka, wafikiri, hatujaambiwa kwa upana. Walimzunguka kufanya nini? kama ni wanafunzi wanamzunguka kufanya nini? kupiga dua, ili iweje? aamke, sio afufuke Umeelewa? Eh, umeelewa? Eh, kwa walimzunguka, alafu alipomzunguka akasimama. Kusimama na kibondo kile, kesho ingie mjini. Unaelekea wapi? I see you, kesho akaelekea mjini. Siku yake ya pili akaelekea wapi? Derbe, si ndio? Kesho akaelekea wapi? Herbe. Okay. Ko, sasa yeye mwenyewe ndo anakuambia katika mauti. Ko, angalau tunajua hapa alikufa. So, practically, practically ni nguvu ya ufufuo peke yake. Inaweza kumfanya mtu akawa alikuwa hoi akawa hai ndani ya muda mfupi. Hakuna dawa zinafanya hiyo kazi. Dawa zote zina process of healing. Paulo hakuandagao process of healing, walimzunguka. Nikasema ame, ame take advantage of corporate anointing, wamemzunguka alafu akanyanyuka, wala aja mm -mm. Akasimama asema, wakamnyanyua akasimama, mm. Kesho yake akaelekea, kesho yake akaelekea safari wanafunzi walikuwa wanafanya nini kwenye kuzunguka? Watamani upate picha, walikuwa wanamzunguka hivi wakinena kwa lugha, walikuwa wamemzunguka wameshikana mikono, lakini at least walienda kufanya nini? Akamzunguka halafu akanyanyuka, haleluya! Akafanya nini? Akaelekea <laughs> mjini. Okay, turudi kwenye mapigo. Haleluya, haleluya! Niliwaambia juzi jambo la kuconsider unapoaza uponyaji, kuna njia rahisi tu ya kuaza Hebu fikiria mtu ambaye amekufa kama Yesu juu ya msalaba and siku ya tatu yuko mtaani, ana makovu yaliyokauka. Makovu yanatengenezwa baada ya muda gani, madaktari? kidonda ki kiandago ile process kifunge kiache makovu, meelewa maana yake? then ndani ya siku tatu mtu anapia Bwana asifiwe. Kwa kila mara nikianza uponyaji huwa nawaza hivyo. Sema imagine what the power of God did on the body of Jesus. Imagine what you can do on my body. Tumeelewana mpaka hapo? That's very important. That's very important. Afadhali hata kuwa na wanafunzi. Imagine asingekuwa na wanafunzi. Imagine asingekuwa, kuwa na nini? Wanafunzi. Umegundua kutokuwa na wanafunzi ni shida. Kuna watu wanaokuombea. Hivi <coughs> okay. Unajua sinario nyingine iliyomokoa, iliyomfanya Tabita akafufuliwa, Dorcas akafufuliwa, nini? Wanafunzi. Si ndio eh? Eh, wanafunzi wakasema haiwezekani afe. Sawa huwe eh? Na watu ambao watasema haiwezekani ufe, si wara? Mmenielewa eh? Eh, kwa watu wana preserve maisha ya watu. Unaelewa hiyo eh watu. Kwa inawezekana Tabitha angekufa na angepita. Ni sura ya ngapi hiyo Tabitha? 19 pia hii. Sura ya tisa. Sawa? So, angekata tu. Lakini watu wakasema haiwezekani. Kumbe watu waamini wa wanaweza kukubaliana kwamba hataki aondoke. Na mtu akarudishwa. Si ndio eh? Yeah, ya, na mtu akarudishwa. That's very important. Okay. Aha, angalia anaposema 23. Wao ni wahudumu wa Kristo na nenda kiwasimu mimi zaidi katika taabu kuzidi sana, katika vifungo kuzidi sana, katika mapigo kupita kiasi. Kwa angalia, amechukua ameenda kwenye taabu, mapigo kupita kiasi na mauti mara nyingi. Okay, hii unaweza ukafikiri, pia mtu mwingine anaweza afikiri katika mauti, mtu anaweza akalazimisha kufika kwamba kukoswa koswa kufa haki katika mauti K okay. Kwa Wayahudi mara tano nalipata mapigo arobaini kasoro moja. Huyo ni mtu mzima anapigwa hivyo mapigo ngapi? arobaini kaso, na mapigo sio semaye usirudie Paulo, eh usirudie tena ngapi hizo, nenda ni mapigo mazito sawa eh? sawa Asema mara tatu nalipigwa bakora kwa bakora, mara moja nalipigwa kwa mawe. Umekumbuka ya mawe? Mara tatu nalivunjikiwa jahazi, kuchwa kucha nimepata kukaa wapi? Kilindini. Hiyo na hiyo vipi hiyo, tuirohoishe narudia tena nimepata kukaa kilindini. Unajua kilindini, soma Kiingereza. Kiingereza nasemaje? a night I have been in the deep. Deep. Kilindini. Naonaje, hiyo deep ni wapi? Ndani, ndani a, a, ya maji. Kwa sio tu amevunjikiwa, lakini alikaa ndani ya maji amesema ameelea hao. Kinakuchanganya kwa sababu akaa usiku kucha ndani ya maji, sio juu ya maji. Deep not on water deep Unajua kinacho kusumbua akili yako nasemaje? How can that be? Lakini haikusumbua kwamba Yesu alikaa kaburini siku ngapi? Tatu. Okay. Sitaki ufikiri sana, usinyanyue kichwa kama kuku, baki hapo kwenye maandiko. Eh, anasemaje? Ishirini na sita katika kusafiri. Hivi unajua practice ya kusafiri kunachosha eh? Kusafiri kuna, kunachosha. Hatari za mito ha? Hatari za wanyang'anyi, mtumishi wa Bwana. Hatari kwa taifa langu, hatari kwa mataifa mengine, hatari za mjini, hatari za jangwani, hatari za baharini, hatari kwa ndugu za uongo ha! Katika taabu na masumbuko, katika kukesha mara nyingi, katika njaa na kufunga, katika kufunga mara nyingi, katika baridi nakuwa ishirini na nane bagairi ya mambo yote yako yanijao kila siku, ndio maangalizi ya makanisa yote. Kilicho m kwenye focus aone ya kwamba ana task ya kuyaimarisha makanisa ya kuendelea kuwafikia watu kwa Injili. Supernatural nini? supernatural Ko Paulo alikuwa ni man of supernatural saini ya kwanza, asemaje? Na nena kwa lugha kuliko ninyi nyote. Na ndo maana he is a man of joy way alikwambia, mtu kama huyu hawezi kuwa na furaha ya mazingira yake, si ndio eh? Ukiletewa burungutu la fedha naweza kasema I feel good. Mambo haya mtu aliyopitia, kama anaendelea kufurahi huwe na wake, anafurahi katika nini roho. Response yake ni mambo ambayo Mungu amefanya katika Kristo. Na tumaini lake kwenye nguvu za Mungu. Bas. Bas. Bas. Bas. Bas. Lakini kuna mtu tu akipata njaa siku moja anasema sijui kama Mungu ameniita kweli. Njaa siku hii moja. Sijui kama mimi nafikiri wito wangu na walaki mimi. Wito wangu na nini? Una walaki. Lakini jana ameponya mgonjwa. Lakini wito wake na walaki na sababu ajala na hajawahi kufa. Namna gani mtu anakufa? Bwana asifiwe. Lakini yako yanijayo kila siku, kwa kuna mambo yanam. Jambo la kwanza anajaa katika roho mara nyingi. Kwa, kwa mwonekano gani tunaona akifanya nini? Akinena kwa lugha, kwa nguvu na nena kwa lugha kuna mshukuru Mungu na nena kwa lugha kuliko ninyi nyote. Haleluya. Sikiliza. Kwa hiyo, unafikiri roho anazungumza nani wewe wakati huu? Ongeza muda wa kufanya nini? Kunena kwa lugha. Si ndio eh? Ongeza muda wa kufanya nini? Kunena kwa lugha. Ongeza muda wa kufanya nini? Kunena kwa lugha. Ongeza muda wa kufanya nini? Kufurahi katika roho. Sawa. Hiyo itakukipa kwenye pesa ya kuendelea kutembea kwenye nguvu za Mungu kuendelea kubaki kwenye yale mambo ambayo uliyapokea bila kuzuiliwa kila chochote. Haleluya, haleluya. Kwa hiyo ni muhimu sana ya kwamba karama za roho ni madhihirisho, ni lugha ya kuzungumza ni madhihirisho ya kwamba huyu mtu amepokea ubatizo wa roho, huyu mtu amepokea roho, yuko juu yake, tutamwona kwenye utendaji wa karama za roho kwenye maisha yake. Basically, tutaona hizo karama kwanza, lakini e, pia tutaona nini? Badiliko la tabia zinazoonekana. Tutaona choices zake. Mambo ya roho sio silent. Tutaona namna anavyoamua vitu, namna anavyochagua. In fact, mbona, utasemaje mtu amejaa roho? yeah. Haleluya. Haleluya. Kwa hiyo wewe anasema hivi. Kuja mtu ambaye amejaa roho hai ipo zaidi ya ipo zaidi ya ile tukio moja analolifanya labda kanisani. Mtu anayejaa roho ndio maana tuliangalia kwa mfano watu wa Makedonia. Watu wa Makedonia ndio wajifunza tukao walikuwa kwenye dhiki, si ndio eh? Unajuaje watu wamejaa roho? Wako kwenye dhiki lakini bado walikuwa wanatoa. Kwa hiyo changamoto ya leo ni mtu akiwa na shida ya hela, Unakuta una, una, una sasa hey, kwa kweli mimi kwa kweli siwezi na kusupport huduma, mambo yangu yamekuwa tight. Anapata tu shida kidogo. Shhh, kifedha. Anaacha. Anaacha. Ajaja roho. Akijaro atafuta namna ya kufanya. Bwana asifiwe. Imagine mtu anakuwa na choice ya kwenda kwenye ibada na birthday. Actually, huyu mtu ambaye ataacha kwenda kwenye ibada, kwenda kwenye birthday ya marafiki zake, unaweza ukaelewa, huyu ajaja roho. Umeelewa eh? Uwezi ukajaa roho akakwambia ya roho ameniambia.