Jana tumeona kwenye session ya mwisho niliofundisha jana nilionyesha kwamba mwamini ni raia wa mbinguni mnakumbuka? Mnakumbuka eh? na nikaonyesha hiyo ni kazi ya nani? ya Yesu Kristo. Actually, mwamini hawazi kukosa mbingu, nakumbuka hilo eh? hawazi kukosa mbingu. In fact, hawazi kwenda mbinguni sana. Mtanzania anawaza kupoteza uraia wa Tanzania <laughs> au anawaza siku gani atakuwa Mtanzania? hiyo hiyo hiyo hiyo ya kawaida tu inakufundisha kwamba mtazamo wa watu wengi juu ya nafasi walionayo katika Kristo unatashwishwi, haujakaa vizuri, lakini maandiko yanatupa nafasi ya kujenga mtazamo ulio sahihi sawasawa na neno la Mungu, na ndio maana hakuna kitabu chochote cha dini yoyote duniani ambacho kimejaa uhakika kama Biblia, sio <tuhu> uhakika tu, kimejaa usalama usio wa kawaida. Siku moja nilikuwa namsikiliza zamani uh, Rev uh, mtumishi wa Mungu. Alikuwa anaitwa Ravis Zakaria kama nimepata jina lake halisi, akasema kwa muda wake ambao amesoma wa vitabu vya dini mbalimbali mbali, ameona Biblia ndio kitabu pekee ambacho kinampa msomaji uhakika. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Kwa mfano uhakika wa maisha baada ya kufa ya kwamba utakuwa salama, namna gani unaipata tu kwa kusoma neno la Mungu, Biblia. Vingine vyote unapambania kombe hapa, hakuna namna ambapo unapata msaada. Msaada ni wewe mwenyewe unapambana, ili uende ahera, lazima upambane mpaka mwisho, si ndio? eh sasa Wabudha wanaamini kwamba nabii, utazaliwa tena ukifa, kama ukutenda mema huku, ukizaliwa huzaliwi mtu, utazaliwa sisimizi. Alright. Kwa kila mtu ana fight kwa jitihada zake. Biblia haifundishi jitihada, Biblia inafundisha kumtegemea Mungu peke yake. Biblia inafundisha kutumaini katika utendaji wa Mungu. Ni usomaji mbaya wa Biblia ndio unaowapelekea watu kuona matendo yao kuliko kuona kazi ya Mungu katika Kristo. Ni usomaji mbaya na mistari kadha ya kadha wa kadha yaliyochukuliwa nje ya, ya muktadha. Kuna kitabu kinachoitwa Yanipasa nifanye nini nipate kuokoka. Kwenye kile kitabu nimedili na mistari kadhaa ambayo Wakristo huwa wanayasoma kuondoa uhakika wa wokovu, kama ile kama tukifanya dhambi kusudi haiwezekani tena wakatubu wakafanya wakafanya upya. Hata wakatubu. Mbwa amerudia matapiko yake. Nitakutapika utoe kinywani mwangu, maana wewe huu vuguvugu, wewe huu vuguvugu, si moto wala si baridi. Na mistari mingine hata hiyo sijasema, sijaangalia hicho kitabu. Atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakayeokoka kwa maana yake hakuna aliyeokoka. Kiokozi chako kinaitwa uvumilivu mpaka <laughs> mwisho eh? Maona eh? na vitu kama hivyo, na mistari mingine, na dhambi ya kukufuru dhambi. Kuna kitabu nimesha andika juu ya dhambi ya kukufuru ni kipi, nione kama mlisoma, nimetafsiri kumkufuru Roho Mtakatifu. Yeah, habari kamili Kitabu gani? Ah, mwacha pasta wewe kitabu gani? Ah, wangapi wamewahi kusoma hata kama kitabu hakumbuki, je? Yeah. Eh, ulisikiliza? Aha, waliosoma kwenye kitabu okay. Kwa hiyo akaanza kutoka Musa toleo la pili, hamjasoma au mlipita shwa? <laughs> kama status shwa, zimeisha. Mtu anaona view, kumbe huja view, umeview. <laughs> Nimeandika kwenye kile kitabu, wakati na defend uh, namna ya kusoma maandiko, nizungumzia kumkufuru mtakatifu na wadai kwenye ripoti kitabu cha akaanza kutoka Musa toleo la pili. Kila mtu asome, nitakagua ripoti ya mtu mmoja mmoja mwezi huu. Kuna vitu vizuri sana kule, nawashawishi. Kuna vitu vizuri sana kule. Kufufuru, hujawahi kusoma? In fact mzaliwa kwanza, nimeandika kwenye kitabu gani yeah. Mmeona haya. Kitabu kingine hicho. Hicho hicho hicho akaanza kutoka Musa toleo la pili. Mmeona eh? Kwa hiyo <laughs> tulikuwa wapi? Maana mmenichanganya. Eh, tulikuwa wapi? Kwa hiyo watu, kuna mistari ambayo inachukuliwa kuondoa ule uhakika. Ule uhakika, ule uhakika lakini Hakuna Biblia kina chong... kina kitabu kinachoongoza kwa kuwa na maneno milele ndani yake kama Biblia. Kazi ya Mungu itadumu milele. In fact, siku ya kwanza nasoma uhakika kwenye agano la kale, niona kwenye uh, Mhubiri tatu kumi na nne au kumi na nne tatu, Mhubiri tatu, Mhubiri kwa mbele ya Zaburi Inasemaje? Nasemaje? Najua ya kwamba kila kazi aifanyayo Mungu itadumu milele. Umeona hayo maneno eh? E, msome wote. A -a, soma mtu mmoja mmoja, mitatu. Najua ya kwamba kila kazi aifanyayo Mungu itadumu milele. Akasemaje? Haiwezekani kuizidisha kitu wala kuipunguza kitu, naye nayo Mungu amefanya wa ili watu wamche yeye. Neno kumcha pale Kiingereza wametumia neno fear, lakini kumcha pale au kicho cha Mungu pale ni reverence. Umejua kurivaa ni kumpa heshima ya hali ya juu reverence, you revere God. Unamheshimu Mungu. Inatumika pia kwa ajili ya worship, ibada. Unamwabudu Mungu kwa sababu ya kazi yake bora. Huwezi kuongeza kitu, huwezi kupunguza kitu. Kazi yake ni ya milele. Mungu amefanya hivyo ili watu wamche yeye. Ukisoma kwenye Matendo ya Mitume nne kumi na mbili Anasema kwa maana hakuna jina jingine tu, hakuna wokovu katika mwingine. Kwa maana hakuna jina jingine tupewa sisi wanadamu litupaswalo sisi kuokolewa kwalo. Unaambiwa, hakuna jina jingine. Mimi nasemaga hivi, ongeza na jina lako pale, ni kati ya jina jingine. <laughs> Hakuna jina jingine litupaswalo sisi kuokolewa kwalo. Kwa unaanza kuona kwamba kazi ya Mungu ni ya Mungu mwenyewe hakuna mwanadamu anayeweza kuedit kuongeza au kupunguza. Ndio maana Yesu anaitwa Bwana. Mungu amemfanya huyo Yesu aliyefufuka kuwa Bwana na mwokozi au Bwana na Kristo. Neno Bwana lenyewe lina command kutoingiliwa. Bwana maana yake Kigiriki, watu, neno kurios ku rios Bwana, kurios maana yake the one in charge. Kwa unaposema Yesu ni Bwana, unasema Yesu ni Bwana na Mwokozi. Pale unaweka neno kai. Yesu ni Bwana katika kuokoa au aokoae katika wokovu. Yesu peke yake ni nani? Bwana. Na hawezekani kuwepo mabwana wawili. Ni Bwana He is in charge of our salvation. In fact, na sehemu anamwita the captain of our salvation. Hallelujah. Aleluya. Wokovu wa Yesu. Wokovu wa kuungaunga haukuwahi kuletwa na Yesu. Labda Jesus moloko au Gabriel Jesus. Bwana asifiwe. Au Yesu aitwae Yusto. <laughs> Lakini sio Yesu Kristo. Ni kazi iliyo bora. In fact, ukiangalia hata matumizi ya namna msamaha wa dhambi unavyosamehewa sio kwenye Agano Jipya, hata kwenye Agano la Kale tayari ilitabiriwa katika Kristo, ya kwamba msamaha wa dhambi unaopatikana ndani ya Yesu Kristo ni wa milele. Ngoja nikupe fact moja mbili tatu hapa. Angalia kwenye Zaburi ya mia moja na tatu. Zaburi ya mia moja na tatu. Zaburi iko mbele ya Mwanzo, nyuma ya Ufunuo, pale katikati. Huwezi kukosa Zaburi kama unajua Mwanzo na Ufunuo ilipo pale katikati. Ukifungua tu hivi utaiona Zaburi. Zaburi ya mia moja na tatu, katikati ya Biblia yako. Umeifika mstari wa namba, tuanze mstari wa nane. In fact, ili nikupe muktadha naomba tusome kuanzia sita. "Bwana ndiye afanyaye ya mambo ya haki nani? Bwana ndiye afanyaye ya mambo ya haki na hukumu kwa wote wanaoonewa. Akasemaje? Alimjulisha Musa njia zake, Wana waiz... Wana Israeli matendo yake. Kwa tayari ukianza kusikia maneno hayo Musa, naona Israeli unahamia jangwani eh? okay. Unajua kati ya watu ambao wanaogopaga kusoma, wanaona majanga ni taarifa za Wayahudi zai jangwa, jangwani. Lakini anasema Bwana ni Bwana ndiye afanyaye mambo ya haki na hukumu kwa watu wanaoonewa, alimjulisha Musa njia zake, na wana wa Israeli matendo yake. Angalia, Bwana amejaa huruma na neema, haoni hasira upesi, ni mwingi wa fadhili. In fact, tuliwai kujifunza neno haoni hasira upesi, haina maana hii maana kidogo. Matumizi ya lugha za Biblia na lugha za mtaa zinasumbua watu wengine. Wasema Bwana haoni hasira upesi, wanamaanisha hivi, Bwana anaona hasira lakini ni taratibu taratibu. Unajua sema hivi, ukinisumbua, yani kuna sehemu ukinifikisha na kuvuruga ndio fikira za watu, hiyo ha, haitokei haraka Mwana anakucheki tu. Yeah, yeah, yeah, yeah. Afu masikia, boom, masikia. Umenisababishia ndo maana nikakulipua. Haoni hasira upesi. Neno haoni hasira upesi, actually, maana yake hmm, Kiingereza kimekaa vizuri slow to anger. Unajua matumizi ya neno slow to anger ni lugha ya kumaanisha hafiki kwenye hasira. Sawa, eh? Hafiki kwenye hasira. Hafiki kwenye hasira. Sasa kuna series nimefanya uchambuzi kwenye, ilikuwa ni series gani hiyo, nimechambua juu ya hasira, mwe na hasira. Nakumbuka eh? Nimefusha pale Sinza mwe na hasira. Kwenye hiyo series nimechambua zaidi maana ya haoni hasira upesi kwa sababu uwezi kawa mwingi wa rehema na bado ukaona hasira. Alafu kasema umejaa rehema, utakuwa hujajaa, una kiwango cha rehema, sawa eh? Na una kisehemu cha nini cha hasira, unakuwaje umeja. Umejaa umeweka kujaza kitu, okay. Hii hapa haijajaa jaa, mnaonaje? naonaje eh? haijajaa. Lakini wengine wanasema imejaa hewa hapo juu. Tuseme basi, haijajaa maji. Kwa nini? Bado una nafasi ya kujaza. kiwanasema amejaa rehema, maana kama amejaa rehema, hakuna nafasi ya kitu kingine. Ndio maana haoni hasira upesi. Slow to anger. There is no place ya anger. Haleluya. Amejaa rehema. Amejaa huruma na neema. Is the Lord is mercies and gracious. Akasema slow to anger, akasemaje and plenteous in mercy. Unajua plenty? Eh? Yeah. Kujaa ni mwingi wa fadhili. Sema mwingi. Mwingi wa fadhili. Iko sawa eh? Iko sawa. Ha. Mstari wa kumi akasemaje haku, oh, tisa, yeye hatateta siku zote, wala hatashika hasira yake milele. Angalia ya maneno, hatashika hasira yake milele. Okay. Tafsiri ya watu wengine iko hivi, atashika hasira lakini kuna muda hataacha, ko hata ishika milele. <laughs> Kama umeelewa, slow to anger maana yake nini eh? Nikisema hautakufa na njaa milele, maana yake utakufa na njaa kidogo? mm -mm. Hautakuja ufe na njaa ko, aha. Nasema mwaiko kuona watu wana hapa kwa kutumia milele mimi nitakupiga milele, huwezi kunipiga. maana yake nini? Hakuna siku utakuja kunipiga, umeelewa? maana yake okay, tutumie sasa kwenye hii. Inasemaje? hata shika hasira yake milele, maana yake nini? hatakuwa na hasira hata siku hii moja. Okay. Unajua kinachosumbua watu ni nini? Tayari kwenye ufahamu wao wanajua Mungu ni noma kwa, hata ukisoma ule mstari huwezi kutumia kama ulivyosema, hautanipiga milele hautanipiga milele. Utanipiga lakini utaniacha baadaye, ah, ah, ah, maana hakuna siku utakuja kunipiga hapo, ina maana. Unaona eh? Ah, msome Mungu sasa, hata shika asira yake, ah, atakubana. Wiki ya kwanza, wiki ya pili, wiki ya tatu, mwezi, ah, no. Sitashika asira milele kusamee hiyo ndo concept ya watu juu ya nini, hata shika hasira milele. Ngoja anyway, nikuonyeshe vitu vingine hapa, mstari wa tisa au wa kumi wa wa anasemaje, hakututenda sawasawa na hatia zetu. Hivi kama kulikuwa na jambo la kulipizwa, sio wakati kuna hatia? Kama kuna haja ya kuwa na hasira, sio wakati kuna makosa? Hakututenda sawasawa na hatia zetu. Na unajua, amezungumza habari za Musa na Waisraeli jangwani, iko sawa eh? Kitu ambacho Wakristo wengi wakisoma Musa na Waisraeli jangwani, wanaona ni puu, ardhi imefunguka Pam! Mungu ameua, Yehova Sabaoti, Bwana wa majeshi, kaua muona eh? Hiyo ndio namna watu wanavyosoma hivyo. Lakini kama wewe ni msomaji mzuri wa Biblia, utagundua chanzo cha madhara kwenye safari ya Israeli jangwani ilikuwa sio Mungu. Ilikuwa ni machaguzi ya watu wenyewe. Weya niwaambie. Ukimwambia mtoto wako wewe zunguka kote, sikilize vizuri. Zunguka kote utakuwa salama, usiende kwenye fensi, ina umeme. Ukigusa hiyo fensi utakufa. Alafu ile mtoto akakucheki umeondoka, akasema ah, dingilai kashaondoka. Kasemaje siguse umeme? Ha, kwani vipi mwanangu, enda. Asema hasira ya Bwana ilikuwa ilimwangukia nani, yule mtoto akafa. Naomba niulize, nani kamua nani e? Nani kamua nani? Ngoja niwape matumizi nyingine ya matumizi ya asira ishi, ni kwamba watu wanasoma kwa haraka. Okay, umewahi kwenda kwenye kituo cha mafuta ya petroli, mafuta taa? Umewahi kuona sehemu imeandikwa pale sehemu ambayo anaitwaje? Assembly in case of fire. Na naziju hizo sehemu, maana yake moto ukitokea kwenye kituo cha mafuta. Najua wengine mnaita sheli okay. Moto ukitokea kwenye sheli ya kwa sheli ya kampuni ya mafuta, ukienda pale ukikimbilia pale ni salama, sindio? Lakini moto ukija ukapambania sehemu nyingine, utakufa Alafu tasemaje, mwenye eneo hajatuwekea sehemu salama. Sasa kila ambacho kinaitwa hasira ya Mungu actually ni kukataa kwenda mahali ambapo Mungu amekuambia uko salama hapa, kwa ukiwa stricken hapa. Kwa hiyo ngoja nikuulize, kwa hasira ya Mungu ni kuwa mbali na Mungu, ni kuwa kinyume na Mungu, ni kuchagua mahali pasipo na usalama wa Mungu. Mungu ameweka usalama mahali, akasema pita njia hii, kaa njia hii, lakini mwanadamu akachagua mahali pasipo sahihi. Hiyo inaitwa nini? Matokeo ya kuto kuamini. Upendo ulisemaje? Njoo hapa in case of fire. Alafu kiburi, kutokuamini, ukasemaje? Kwa hiyo maana yake nimesemaje? Ninakuhakikishia ulinzi wapi? Mahali hapa. Iko sawa? Niangalie vizuri, nimekuhakikishia ulinzi wapi? Mahali hapa. Ngoja niongeze na lugha nyingine, nimeweka malaika kwa kulinda wapi? Mahali hapa. Ukikaa hapa utakuwa salama. Kwa nini nakwambia ukae salama hapa? Kwa sababu hapa sio salama. Iko sawa? Iko sawa? Kwa mimi kukaa hapa na kufa ni uchaguzi. ni Mungu ananichukia? Nawauliza, ni Mungu ananichukia? maona maona, hiyo ndo nimefupisha somo la hasira ya Mungu. Kwa angalia aya, nikutafsirie mstari mmoja unaochambua agano la kale kwa lugha moja Yohana 3:16. Niliwaambia Musa, sio Musa, Yesu alikuwa anaongea na, na Nikodemo akijua ni mwalimu wa sheria, mnajua ile? Mnajua hilo, akijua ni mwalimu, alimuuliza, wewe ni mwalimu wa Israel na usijue haya? Kwa hiyo ina maana alitegemea alitegemea mtumishi wa Mungu Nikodemo, eh, mtumishi wa Mungu hivyo hivyo. By the way, alikuwa mwanafunzi wa Yesu wa siri siri. Hamna shida. Wale, wale wanaitwa wanafunzi wa usiku. Wanafunzi wa tuition. Sasa, oya bwana, mimi kanisani siwezi kuja bwana. Ila najua unachofundisha ni kweli. Sasa kanisani kwetu siwezi kufundisha na wazee. Hmm. Hmm. Kuna dili nalo na mchungaji nikiondoka tu itagumu. Kwa hiyo naomba nijibu tu usiku. Tumie vitabu, tumie vitabu. <laughs> Tumia vitabu, apostoli tunakufuatilia. Tumia vitabu. Sasa, kuna Jumapili anakula matango pori, anasema sasa nitafanyaje? Okay. Kwa Nikodemo, alikuwa ni mwalimu wa sheria, alikuwa ni mchambuzi wa maandiko, ila hakuwa anajua kweli, okay. Kwa hiyo akamwambieje? Imeanza stori pale mtu asipozaliwa mara ya pili. Wengi wajuagi Yohana 3:16 ni Yesu bado alikuwa anaongea na Nikodemo. <laughs> Wanafikiri ameishia kwenye mtu asipozaliwa mara ya pili. No no no no no no. Ameenda mpaka mstari wa 19 huko. Akiongea na Nikodemo. Mtu asipozaliwa mara ya pili, hawezi ingia katika ufalme wa Mungu. Akaenda akasema nini nini? Kama vile. Ndio maana akatumia kama vile Musa alivyomuinua nyoka jangwani. Ngoja niwaulize swali. Hivi unajua Musa alivyomuinua nyoka jangwani, bado Wayahudi wengi walikufa? Unaj wale watu vichwa ngumu, unajua, kutokuamini ni mbaya sana. In fact, baadaye ule ule nyoka wa shaba walienda kuigeuza kama kamungu tena, yaani ni party after party, mistake after mistake. Kwa Musa alikuwa amenyanyua yule nyoka wa shaba, akamwambia uking'atwa na nyoka usipambane na nini, nyoka mtazame nini, juu ya mti nyoka ile juu ya mti ndio maana kwenye Yohana tatu kumi na sita akasemaje, kama vile Musa alivyomuinua nyoka, vivyo hivyo mwana Adam, hana hana budi kuinuliwa juu ya nchi, ili kila amwaminiye afanye nini, awe na uzima wa milele angalia. Okay. Asemaje? Kwa maana ang jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu. Jinsi gani? Mungu ameprovide namna ya kuwa salama, nyoka wa shaba. Okay. ungewajua Wayahudi Uanze kusoma Mwanzo moja, mwanzo kuanzia mwanzo mpaka unafika Kutoka, utakuwa umetoka na pattern. Sikiliza tena, tuanze asira ya Mungu kwenye nini, bustani ya Eden. Alisemaje? matunda yote ya mti kwenye, ya miti kwenye bustani waweza kuyala isipokuwa mti wa ujuzi wa mema na mabaya. Ni kwamba Mungu alikuwa hawachukii, akawanyima kile ni upendo ulikuwa unalinda, unajua upendo unalinda eh? Upendo ulikuwa una protect. Alafu mtu akasema, <laughs> oya, Mungu anajua ukionja ile <laughs> Mungu amesemaje? it is safe. Alikuwa na uhuru wa kuchagua kitu kingine chochote, lakini akaenda kwenye kile kile alichokatazwa, alipoteza. Mungu alimchukia? Mungu alimchukia. Okay. Twende safina ya Nuhu Miaka mia na ishirini, Nuhu anapiga kelele, jamani ee, tuingie kwenye safina, gharika inakuja, janga linakuja, mvua itaanza kupiga, itanyesha siku ruaidi, tuingie kwenye safina utakasa. Sisi ni wataalamu wa hali ya hewa bwana, mvua kabla ijaja tutajua, tutajua. By the way, sisi wengine kila siku tuko wapi? Tunaogelea kila siku, tunakesha pale. Nani spring tunaoga pale, tuna mvua ikija taogelea, shida yako wewe. Masai huwezi kuogelea. Na kuambia Masai aogelee, mtongare nalo tunatumbukiaga hivi, pia unapanda juu, unazunguka, unatua. Mimi nimejaribu hiyo siku moja, sikurudia tena. Nimeona watu wanapanda kwenye mawe, wanazuka, wanazunguka, wanachomeka kwenye maji. Nilijaribu mara moja, kichwa kikatoka kwenye jua kwenye maji kusema Nilipotoka sijamwambia mtu yeyote kilichotokea, lakini ikasema ndio sijaitiwa. <laughs> Okay. Kwa hiyo watu watataka kutembea kwenye jitihada zao experience zao abilities zao, wanamwacha Mungu. Mvua ilinyesha, walitakiwa waliambiwa, itanyesha, waliambiwa gharika inakuja, waliambiwa mahali salama pa kukaa ndani ya safina. Okay. Tunasomaje hasira ya Mungu, ghadhabu ya Mungu ilivyowapata watu wakati wa nini? Nuhu. Sisi na wewe tuelezane. Mungu anamchukia nani kati ya wale waliokufa? Nauliza. Mtu umetumiwa mtu akuhubirie miaka mia na ishirini. Alafu ukakataa kuingia kwenye safina. Wameingia ng'ombe, ujue wameingia nani ng'ombe. <laughs> wameingia nani mbuzi. kuna tozi moja kamekaa nje ya safina anavuta sigara na waengni huko. Mgu. mvua ikanyesha ya kawaida tu, siku zote sinanyeshaga tu u si mwezi wa tisa, by the way, mvua inapiga, mvua inapiga, mvua inapiga. Okay. Nini kilichowaangamiza? Mungu aliwachukia sana watu wakati wa Noa ndio maana akawaangamiza kwa gharika. Ndio maana inasemaje, wale wasiotii wakati wa Nuhu ko okay, kuto kutii ni kiburi eh? Ni kuto kuamini. Unajua, ukisoma Agano la Kale kwa utulivu, utamwona Mungu amejaa upendo sana, ila shida, tunasoma tunaona kama Mungu anasukuma garika, anasukuma anasukuma, anasukuma anapiga watu pum ndicho anachokionaga. Huoni? Angalia na shetani anafanya hivyo, ni kummask Mungu asionekane alivyo mzuri. Huoni wazo la safina? Huoni usalama ndani ya safina? Huoni maagizo na maelekezo ya miaka mia na ishirini? Huoni Nuhu akiangaika kuambia watu hey, hey. ndio maana kwenye Peto namuitaje Nuhu? mhubiri anasemaje? a preacher of righteousness, mjumbe wa haki ya Mungu. Maana yake haki ya Mungu, maana yake mahali ambapo Mungu ameweka vitu right, sawa. Kwa ndani ya safina ndo mahali ambapo Mungu ameweka nini? Vitu sawa. Amesema hapa ni nini? Salama. Alafu watu wakasemaje? No, okay. Hivi unajua kuna watu uliwahubiria na wataenda jehanamu, tutumie lugha ya kwenda jehanamu kwanza, wataenda jehanamu Mnajua wataenda mnajua wataenda kwa nini? Wataenda Mungu anawachukia. Ulienda kuongea nao, uliwambia Yesu alikufa ile dhambi zako, ulimwambia fanya jambo moja tu, mwamini na tosha. Wataenda jehanamu, Mungu anawachukia. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanao pekee, usalama eh? Akamtoa mwanao pekee, ili kila amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele Akasemaje? Amwaminie. Kwa maana Mungu akumtuma mwana ulimwenguni ili aje ahukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe katika yeye. Angalia, amwaminie yeye hahukumiwi. Maana yake hukumu sio kazi ya Mungu, ni mwanadamu ndiye anayechagua amwaminie. Yeye amwaminie yeye hahukumiwi, asiyeamini amekwisha kuhukumiwa, kwa sababu Mungu anamchukia asiyeamini. Imeandikwa hivyo? Imeandikwaje? Asiye amwaminie yeye hahukumiwi, asiyeamini amekwisha kuhukumiwa, kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa Mungu. Hiyo ndio shida. Anasema nuru imekuja ulimwenguni, lakini watu wakapenda giza kuliko kupenda nuru. These are people choosing to die, not God. Kumbuka unaposoma agano jipya unasoma tafsiri ya Agano la Kale. Kwa Yesu anamfundisha Nikodemo utendaji wa Mungu dhidi ya utendaji wa mwanadamu. Mungu ameweka uzima katika mwana, watu wakamkataa mwana, wakaenda kwenye uharibifu. That is what happening. Kila mahali kulikuwa na maonyo, msiingie huku, msifanye hivi, ukifanya hivi ambia, tazama nimeweka mbele yako mauti na uzima, chagua uzima ili upate kuishi. Nani akupende akupe mtihani na akupe multiple choice, alafu akupe jibu, sema, majibu ni a na b. Jibu sahihi ni a, ukapiga manana, nana, nana, brakadabra, bebebe, Ah, mwalimu kasema a lakini mimi naweka b. Mauti, A. uzima b, jibu ni nini? b ili upate nini kuishi, wewe ukachagua nini hey, akafanya nini? Ukafa nani amekua? <laughs> you kill yourself. Unasoma Biblia mwanzo kabisa unaona Mungu alivyopenda watu. Naomba niulize, kwa usomaji wa Biblia, nani alieanza kumkimbia mwingine kati ya Mungu na mwanadamu? Mwanadamu ndo amezingua akaanza kula kona mbali. Na kwamba inaonekana mwanadamu ametenda dhambi, Mungu ndiye alikuwa anamfuatilia Adamu, uko wapi? Immediately akaanza kumdanganya, niko uchi. Kijiografia uchi ni sehemu gani? Hao nyewe mnaona amejibu vizuri eh? Kiswahili hamjui. Where are you? I am naked <laughs> Wala asifiwe. Hivi unasoma kwa kufikiria Biblia yako kweli? Eti, shemeji huko wapi? Mimi ni kichwa. That's not how you say it. Tayari kulikuwa na kitu kiko corrupted. Nani aliyemfuata mwanadamu akamkuta akam amejitengenezea majani, akamtengenezea nguo ya ngozi. Tumia tu hiyo lugha ya picha ya Musa, uanze kufikiri sawa sawa, alikuwa ameshachemka, alimtengenezea. Iko sawa, iko sawa. So it is is God chasing man, that is love. Ndio maana ukijua hivyo utajua kwa nini mnara wa Babeli ulikuwa na makosa, kwa sababu Mungu hajamuumba mwanadamu amtafute Mungu. Mungu alimuumba mwanadamu ili yeye ndo akae naye, yeye ndio anatafuta mwanadamu. Am perfect. Haleluya. Kwa tafsiri ya kutafuta pale, Mwana wa Adamu hakuja kuangamiza. Yesu ni Mungu. Eh, walipotaka kuangamiza Samaria, Petro na Yohana akasemaje? Wamekunyima kwa kulala, Bwana anajua wewe ni mpole, wewe huoni hasira upesi, ni mwingi wa rehema Nipe nafasi. Akasema bwana, turuhusu sisi tuite moto kama Elia alivyofanya. Akasemaje? hamjui ni roho ya namna gani mlionayo ninyi. Tayari nakufundisha, unaposoma matukio ya manabii kwenye Agano la Kale, sio kila tendo la manabii Mungu alipiga makofi. Hongera <laughs> sana Elia <laughs> hamsini zake wameliwa na moto. Wow, dubu amerarua. Ongera sana Elia. Yesu ni yeye yule jana leo na hata milele. Kama aliwakemea wanafunzi wake, angemkemea na Elia. Iko sawa? Iko sawa? Akasema maana mwanadamu hakuja kuangamiza bali kutafuta na kuokoa kilichopotea. Tunajuaje hiyo ndio tabia ya Mungu? Kwa sababu aliyeniona mimi amemwona Baba. Yesu alisema hivyo. Kazi nizifanyazo mimi ndo Baba anazifanya ndani yangu. Maana yake, kama Yesu hakuja kuua mtu, ina maana Baba hakuwahi kufanya kazi ya kuua. Nani aliyekuwa ana propagate mauaji, anaitwa nani? Mwanadamu. Mwanadamu ndiye aliyekuwa anachagua uwanja mbovu, kama ambavyo onitumie lugha. Kama kuna watu watalia sana jehanamu, ni watu waliosikia Injili, kwa sababu asema, kumbe ilikuwa ni kusema tu ndio ninasema, ndio ninasema, ndio, ndio Bwana, ndio Bwana, ninasema ndio. Lakini alisemaje? Nilisema hapana unaweza wakajifinya wakasema, mimi ni jinga jinga international, how did I do that. Wewe mwenyewe unajua, hata mwanadamu anayekataa wokovu wa bure wa Yesu anajua hawezi kujiokoa mwenyewe, lakini kuna kiburi mahali. Sijui kama unajua hilo hata mtu an, unayemwona anajitahidi kwa mtakatifu, anajua ingoma stoboy Ndo maana anaweza akakaa wiki nzima hakosei, ila haamini kama hajakosea, akasema nisamehe dhambi zangu zote nilizozitenda kwa kunena, kwa kusema na kwa kutotimiza wajibu, sema na yajua na sio yajua. Maana yake, kumbe anajua kuna dhambi ya kutenda bila kujua. Sasa hiyo unaikontroje? Eti, jamani, ukijua kwamba umeiba unajua umeiba. Sasa hiyo nyingine uliyofanya ambayo hujui kwamba umefanya ni dhambi gani? Umekanyaga sisimizi, lakini unaamini tu kuna dhambi mahali <laughs> ambayo unatakiwa kuitubie. Hata kama umelala, angalia unatubu, unajitakasa, unajiosha kwa damu ya Yesu, unachukua kwenye kwenye bakuli lipi? Unajiosha kwa damu ya Yesu, alafu unalala kitandani, unajifunika taratibu, usikosee. Unalala kifudifudi au kifulifuli, alafu kiamka asubuhi kama ulivyolala cha kwanza, unajitakasa unajiosha. Sasa isije akawa Bwana nikukosa katika ndoto, haiyumkini katika kuota kwangu, hata ndoto zingine zikawa nimeota nikasahau, lakini haikukupendeza, hasira yako isiwe juu yangu Bwana sin consciousness hamke asiesema Yesu, asante kwa kunitakasa, asante kwa kuniosha, asante kwa sababu ya damu yako iliyomwagika kwa ajili yangu, asante kwa kunipa nafasi ambayo sikustahili kwa jitihada zangu. Nimefanyika mwana wa Mungu, nimetakaswa, nimeoshwa. that is a struggle. kwa nini sin conscious? Kwa hiyo watu wanajua hawawezi kutoboa kwa jitihada zao, lakini still wana kling kwenye jitihada zao kwa sababu ya kiburi. Kwa tabia ya kwanza ya siamini ni nini? Kiburi. Kiburi ndio maana hutaki kuwa na kiburi wana kwa namna yoyote, sababu si asili yako. Haleluya. Kwa hiyo kazi ya Mungu inadumu milele, inajitosheleza Inajitosheleza. Kwa hiyo anasema, mstari wa ngapi tulifika? Kumi na moja. Anasemaje? Zaburi ya mia na tatu mstari wa kumi na moja anasemaje? Maana mbingu zilivyoinuka juu ya nchi, kadri ile ile rehema zake ni kuu kwa wamchao. Anasema kadri mbingu zilivyoinuka juu, maana yake anakuonyesha urefu wa rehema za Mungu, mbingu na nchi Okay. Rockets bandaga juu zinafika mwisho wa mbingu, nimefika, yani nikagota, maana yake nini? Endless. Endless. Endless mess. Angalia kwenye mstari wa ngapi hapa, mstari wa kumi na ngapi, kumi na mbili, asemaje kama mashariki ilivyo mbali na magharibi, ndivyo alivyoweka dhambi zetu mbali nasi ah. Huyu ni Daudi anaandika hivyo. Anasema, iwajua ah, ni watu gani? Anasema hakututenda sawa sawa jangwani. Anasema kama mashariki ilivyo mbali na magharibi, ndivyo Bwana alivyoweka dhambi zetu mbali nasi. Wangapi wanajua mashariki? Wangapi wanajua na magharibi? Okay. Magharibi ni wapi? Magharibi ni wapi? Unaangalia nini? Unaangalia <laughs> jua <juwe. laughs> hamna compass. Kwa hiyo magharibi ni huku na mashariki ni huku, eh, jua linapotoka. Ila sayansi inagomba kwamba jua linatoka huku <laughs> dunia ndo inazunguka hivi, si ndio? <laughs> eh? amesahau lakini okay, Ak anasemaje, kama mashariki ilivyo mbali na magharibi okay, naomba unikalculate the distance between magharibi tu mashariki. Watu wa hesabu inaitwa nini? Infinity. Unajua, unajua hakuna point inaitwa mashariki na hakuna point inaitwa magharibi. Magharibi ni direction, na mashariki ni direction. Kwa hiyo kama mimi niko mashariki na dhambi zangu ziko magharibi, maana yake mpaka nika, nikute ni dhambi zangu zilipo machoni mwa Bwana, maana yake inabidi niende nafika. Unapozidi kwenda magharibi ndipo magharibi, na uzidi kwenda magharibi. Au nyi amjui zamani, kwa mdogo nilikuwa najua dunia ni duara, alafu linaishia pale jua linavyoonekana limeishia. Siku nilipotembea kwenda Udonyesambu kule ngasema, ah, mbona dunia tena kama inaendelea nijua dunia ni kijiji kidogo tu. <laughs> na nikajua, hapa mbingu, hapa mbingu ni plastiki, ndio maana ni ya blue. siku moja Mlima Meru uliwaka moto nikawa moto, moshi ukawa mkubwa sana, Mlima Meru uko hapa eh? Moshi ukawa mkubwa sana nikawa nalia, Mungu atadondoka, si anakaa mbinguni Mungu. Sasa pakianza kuyeyuka, Mungu atadondoka. Alafu nikasemaje na lile ile plastiki likiyeyuka litatuangukia sisi, tutaungua. kwa hiyo kwa na namsikitikia Mungu, najisikia na mimi naona uh, uh, akili mgando afanya kazi sababu hauna taarifa zaidi ya hizo. Kwa, watu wakaenda wakazima, tuko na helikopta zikaenda pale zikazima, wana moto umezima, nikasema, uh, afadhali Mungu amepona na sisi tumepona. Kama mashariki ilivyo mbali na magharibi ndivyo Bwana alivyoweka dhambi zetu mbali nasi. Unajua ni lugha gani? Ndio hii aliyosema kwenye Warumi nane, Waibrania 8 Waibrania 8:12. Dhambi zao na uasi wao sitaukumbuka tena kabisa. Hiyo ni distance. Warumi nane, nane hadi Waibrania nane, nane hadi kumi na mbili. Dhambi zao na uasi wao sitaukumbuka tena kabisa. Daudi anasema hivyo kwenye Zaburi, sio kwenye Mathayo, sio kwenye nyaraka, kwenye Zaburi. Kwa Mungu hajaanza kusamehe milele kwenye Mathayo. Mpango wa Mungu ni kusamehe namna gani? Kuweka dhambi zako kama mashariki ilivyo mbali na magharibi. Ndio maana Paulo ana ujasiri wa kusema amedirai kwenye agano la kale, ana ujasiri wa kusema kwenye Zaburi ya ngapi ile? Paulo kwenye Zaburi ya ngapi Paulo kwenye Warumi nane mstari wa kwanza asemaje? Sasa basi, hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo Yesu. Wapi? Katika Kristo Yesu. Mahali pa usalama ni wapi? Katika Kristo Yesu, ndani ya Kristo Yesu. Na mwandishi watenzi akapigaje dhambi zangu zote wala si nusu, zimewekwa msalaba. Dhambi zangu zote, wala si nusu, kama mashariki ilivyo mbali na magharibi, mana vosema ndivyo Bwana alivyoweka dhambi zetu mbali nasi. Hicho ndo kitu ambacho natakiwa kuona unaposoma maandiko. Aleluya! kuna uhakika mwingi sana, hata huo mstari ambao tulikuwa tumesoma kwenye Waebrania 8 mstari wa nane hadi 12, umerudiwa actually, umerudiwa umetolewa kwenye Yeremia 31:31 hadi 34, iko kwenye agano la kale, ya kwamba dhambi zao na uasi wao sitakumbuka tena kabisa. Na anaita kwenye agano jipya au agano la Kristo, angalia kwenye Yeremia 31:31. Mefika Inasemaje? Angalia siku zinakuja, asema Bwana. Kwa ni mpango wa Mungu kabisa tangu awali. Anasemaje? Nitakapofanya agano jipya na, na nyumba ya Israeli na nyumba ya Yuda, anasemaje? Si kwa mfano wa lile walilofanya, lilofanya na baba zao katika siku ile nilipowashika mkono kumtoa katika nchi ya nini? Ya Misri, ambalo agano langu hilo walilivunja ingawa nalikuwa mume kwao, asema Bwana. Mungu alikuwa mume tangu zamani. Eh? Eh? <laughs> mumeasemaje maahaa sina tatu bali agano hili tusome wote moja mbili twende. Bali agano hili ndilo nitakalofanya na nyumba ya Israeli baada ya siku zile, asema Bwana, nitachitia sheria yangu ndani yao na katika mioyo yao itaiandika, nami nitakuwa Mungu wao na watakuwa watu wangu wala watawamfundisha kila mtu jirani yake na kila mtu ndugu yake wakisema, mjue Bwana. Wasemaje? Kwa maana watanijua wote, tangu aliye mdogo miongoni mwao hata aliye mkubwa miongoni mwao, asema Bwana. Matokeo yake nini? Na maana nitausamehe uovu wao, wala dhambi yao sitaikumbuka tena. Hicho ndicho ambacho kimenukuliwa kwenye Waebrania. Unajua maana sitaikumbuka? unajua maana sitaikumbuka? Alafu unajua maana ya tena ni mkazo eh? Yeah. ukisema sitakula au ukasema sitakula tena. In fact, huku mwandishi aliongeza neno kabisa ni hapa uh, uh, ndo ametumia neno kabisa. Yeah. Hapa ametumia neno tena pia, angalia 8:12 mbili anasemaje? kwa sababu nitawasamehe maovu yao. Waebrania 8ne kumina mbili, na dhambi yao na dhambi zao sitazikumbuka tena. Nienda kwenye kumin, kumi kumi Ebrania, kumi kumi na sita na kumi na saba Waebrania kumi kumi na sita na kumi na saba Umefika, inasemaje? Hili ni agano nitakaloagana nao baada ya siku zile, anachukua kulekule, anena Bwana, nitatia sheria zangu mioyoni mwao na katika nia zao nitaziandika. Akasemaje? Ndipo anenapo kumi na saba, kwa pamoja, kwa hapa ameongeza neno kabisa. Turudia tena, dhambi zao na uwasi wao sitaikumbuka kabisa. Mwambie mwenzako, unajua maana ya kabisa? Sema sitakumbuka tena kabisa. muuliza unajua maana ya kabisa? Kabisa maana yake, mwambie ya kabisa maana yake hakuna muda nitakumbuka kabisa maana yake hakuna namna nitakumbuka neno pale. Kabisa maana yake ni not by any means, not at any time. Hiyo ni milele, hiyo haivunjiki, hiyo ina usalama. That's very important. Sitaukumbuka tena kabisa, I will remember no more kuonyesha. Okay. kitu kingine hapa. Kwa hiyo nauliza swali kwa Mungu, ana uwezo wa kusahau? ngoja kwanza, Mungu ana tabia ya kusahau? umwaye kumwambia kuambia forgive and forget, samehe na kusahau, mwaye kuambia samehe na kusahau Okay. Namba nikuambie, ku, ni nikuulize swali. Kuna watu waliwahi kukosea umewasamehe lakini hujasahau. Sasa kusamehe na kusahau kwa Mungu maana yake ni maana inabidi ujifunze kusamehe na kusahau kwa nani? Kwa Mungu. Mungu anasameheje na kusahau? Sasa Mungu anajua watu wote waliozaliwa, uhuni wote waliofanya mpaka sasa hivi. Haunani atamgonga kichwa, apate nini naitwaje ile? Unaamka akili iko fresh kasi. Hii leo tarehe ngapi? Nimesahau kila kitu. Inaitwa amnesia. Unasahau kila kitu <laughs> Mungu anasahau. nini maana ya kusamehe na kusahau? Nitawasamehe maovu yao na dhambi yao sita na uovu wao sitaukumbuka tena kabisa. Nini maana ya kutokumbuka? Twende pamoja nikuonyeshe kitu. Warumi, Warumi sura ya 4, sura ya nne, sura ya nne. Nisomaga huu mstari mahali, askofu mmoja akasimama akasema, ngoja kwanza, hivi umesoma hapo? <laughs> nitakuonyesha alichosema baadaye. <laughs> Askofu sio sio askofu wa JFG, askofu mwenye makanisa yake. <laughs> so, sasa aliamini ya nini akaitwa askofu? Mstari wa sita nasemaje? Warumi nne sita, twende pamoja kama vile Daudi aunenavyo, uheri wake mtu yule ambaye Mungu amuhesabia kuwa na haki pasipo matendo. Tutumie neno kuhesabiwa kuwa na haki kama kuhesabiwa kutokuwa na dhambi au kutokuwa na hatia. Si ndio, eh? Sasa ndio matumizi ya neno pale, kuhesabiwa haki, dikaiyo, pronounce just innocent, kuhesabiwa kuwa na haki pasipo matendo. Kao haki ya Mungu haitokane na matendo eh? Ina maana ni haki ya kuhesabiwa haki. Ya kuhesabiwa maana yake una, una, una, unapewa kitu kwenye jina lako ambao hukufanyia kazi, inaitwa kuhesabiwa haki kwa Mungu. Anakuona umestahili, sio kwa sababu umefanya kitu, kwa sababu ameamua kufanya hivyo, kwa sababu umemwamini Yesu Kristo. Tuko sawa? Mbaga inaitwa haki ya kuhesabiwa, sio kuhesabiwa kama kuhesabu kura. mm -mm hapa kuhesabu ni nini ni to put into account of ni sana mtu akasema akaja akasema kuanzia leo hujafanya chochote wewe utakuwa ndugu yangu utastahili mambo yote yanayohusiana na, na wewe kuwa ndugu yangu ukipata shida nipigie simu ukitaka hela niambie lakini hujafanya kitu chochote. Nimefanya nini? Hiyo nimefanya nini? Nimekupronounce my brother. Nimekutangazia kuwa ndugu yangu bila kufanya chochote. Hiyo inaitwa nini? Amenihesabia bure kuwa ndugu yake. Ninaanza kukuregard kama ndugu yangu bila kufanya chochote kinachohusiana na undugu. Hiyo ndo nini? Kuhesabiwa, to put into account of somebody, something is never worked before, kitu ambacho hakufanyia kazi. Sasa angalia, anachosema hapa, akasema kama vile Daudi aunenavyo, uheri, neno uheri pale ni blessedness, au kuwa baraka mtu, uheri wake mtu yule ambaye Mungu sema Mungu anamhesabiwa kwa haki na haki pasipo matendo, kwa haki. Mungu anaweza kumhesabia mtu kwa ana haki pasipo kuangalia matendo yake, ndivyo Biblia inavyosema. Daudi ndiye amesema kwenye Zaburi ya 32, na hapa Paulo ananukuu maneno ya Daudi kwenye Zaburi ya thelathini na mbili mstari wa kwanza na wa pili kwa andika chini yake pale, amechukua kwenye Zaburi ya thelathini na mbili mstari wa kwanza na wa pili Kwenye hiyo Zaburi amenukuu maneno haya yanasemaje, na heri mtu yule ambaye Bwana hamhesabii dhambi. Okay. Tumekubaliana ya kwamba Waebrania anasemaje, nitawasamehe maovu yao wala uovu wao sitaukumbuka tena kabisa. Nini maana ya sitakumbuka sita hesabu. Twende taratibu, ni wenyeshi sita hesabu, kwa sababu usipoelewa hii huwezi kujua namna utakavyo treat walio kukosea, huwezi kujua namna watakavyosahau kama Mungu <laughs> namna gani Mungu anasahau. Twende taratibu, akasemaje? mstari wa nane heri mtu yule ambaye Bwana saba inasemaje? heri waliosamehewa makosa yao na waliositiriwa dhambi zao. Heri mtu yule ambaye Bwana hamhesabii dhambi. Ina maana katika kusamehe, kama kuna jambo linalotakiwa kukufanyia baada ya kunikosea, na kwamba nimekusamehe, ina maana nitakutreat kana kwamba hujawahi kunikosea. Hiyo ndio maana ya kusahau. Nitakupa mfano. Kama ndugu amekukosea vibaya sana, na kwa sababu una moyo wa Mungu ukamsamehe, haina maana kesho kutwa utakuwa umesahau alichokufanyia, lakini unaweza ukaamua kumtreat kana kwamba hajakukosea. Inafanyaje kazi? Imetokea ka kazi ofisini kwenu, mtu ane mwenye qualification ya kufanya hiyo kazi ni huyo aliyekukosea, kuonyesha kwamba hujasahau. Hiyo maana ya kusahau. Maana yake nini? Utasema adui muombe njaa akafie huko mbele, lakini kwa sababu umesahau, tuwe concept ya kusahau ya Mungu, eh, kwa sababu umesahau, utamtendea kana kwamba hajakukosea. Sema Halo, shosti zamani, so, ah, eh, nasemaje, umekosea namba sasa, so, sijakosea, ni mimi ndugu yako so, Umenisameza kwanza, siongelee mambo haya. Kuna kazi imetoka ofisini kwetu, naona unafaa kwa sababu ya mambo uliyosoma na experience ulio nayo, unaweza ukaomba hivi. Nasikia wema wa Mungu eh, ukitembea ndani yako unaona yaani, unaweza unaweza ukakata simu simu, lakini nasema nimetenda sawa. Unajua hisia zinaweza zikawa hazijapungua eh, hazijaisha eh lakini unaweza kutenda neno la Mungu kinyume na hisia zako ya yeah. Unaweza wakata, lakini umeshafanya jambo sawa. <laughs> umefanya nini? Jambo sawa, akaomba ile kazi. Hivi unajua Mungu alitusamehe ili kuamsha upendo ndani yetu, tumpende yeye, si ndio? Eh. Nasema Zaburi ya mia na thelathini nasemaje? Kama wewe Bwana ungehesabu maovu, ni nani angesimama? Lakini kwako kuna msamaha, ili wewe uogopwe. Neno uogope pale ni kicho, reverence, uheshimiwe, basically. Yesu alipofundisha habari za msamaha na yule mwanamke aliyemfuta miguu kwa nywele zake, alimwambiaje? Simoni, huyu mwanamke anapenda sana kwa sababu amesamehewa nini Vingi, amesamehewa sana. Kwa msamaha ndio unaoamsha nini? Upendo. Nikupe mfano ba, kama yule mtu akili zake hazijaenda alijojo, baada ya kumsamehe namna hiyo, ikatokea kazi ukampa, unajua ile kazi ile itampa nini? Ni fundisho kubwa sana labda kama halmashauri ya kichwa imeenda likizo. This is the best thing you can do to your enemy. Ndipo bila inavyofundisha Biblia haifundishi adui mwombee njaa. Sasa waombeeni wanaowaudhi, barikini wala msilaani. Adui yako akiwa na njaa mlishe, akiwa na kiu mnyweshe. Sasa ukifanya hivyo utampaka utampalia makaa kichwani pake. Unajua maana ya makaa kichwani pake? Ni lugha, ni nahau ya ya ya nani, ya Kirumi ambayo maana yake nini utamfanya uwe kuna kitu kinachopita kwenye kichwa chake cha moto. Ni lugha ya picha eh, ya kumfanya kutafakari yalichokutendea kwa nini, alitegemea kwa kanuni ya kibinadamu. Kumbuka msaada wa kwanza, nanasemaje? Msifuatishe namna ya dunia. Kwa kanuni ya kidunia inasemaje? mpende akupendaye, asiyekupenda, asiye achana naye. Adui mwombee njaa niguse bahati mbaya, nikulipue makusudi. Huo ndo mtindo wa dunia. Usifuatishe namna ya dunia, adui yako akiwa na njaa mlishe chakula. Wewe unasomaje? mstari juu, shuka mpaka chini, wa kuanzia juu chini yake ndo ameeleza maana ya msifuatishe namna ya dunia. Ndo ametembea pale, akasema ipide ipisheni ghadhabu ya Mungu. Watu wakisoma wanasema ipisheni ghadhabu ya Mungu maana mwachie Mungu amfumue sasa kama Mungu amekwambia ipishe ghadhabu ya Mungu, kisasi nitalipa mimi, alafu Mungu anakaa ndani yako, anamna gani anavyolipa kisasi? Cheki sasa kisasi, kisasi cha Mungu anakuambia akiwa na njaa mlishe. Wahuni wanafikirije? Anakuambia mlishe ili anenepe, ili akimpiga asimkose too fat to miss. Akasemaje? Msilipe ovu kwa ovu, bali lililo ndivyo ambavyo Warumi kumi na mbili inaishia kutolipa ovu kwa ovu. Kulipa ovu kwa ovu ni kufuatisha namna ya dunia kwa namna ya Mungu. Nenda kwenye mahubiri ya Yesu kwenye Yohana tano anasemaje? huonyeshea mvua kuanzia thelathini na nane mpaka arobaini na ngapi pale, huonyeshea mvua we, wa ovu, wenye haki, huangazia jua lake wema, wabaya. Umeelewa maana yake? maana yake Mungu still anaweza akapenda mtu ambaye hapendwi na watu. Hiyo ndio namna ya utendaji wa Mungu katika Kristo. Kwani nani aliyefanya dhambi? Mwanadamu. Mungu alilipaje kisasi kwa wenye dhambi? Alikufa kwa ajili yao. Hiyo ndio kisasi cha Mungu. Kisasi cha Mungu maana yake sio adui, mwombee njaa. No, no, no. no. no, no, no hiyo ndo kisasi cha Mungu, ndo maana akasema hiyo aka, kisasi cha Mungu sio sawa sawa na torati amba jicho kwa jicho, jino kwa jino. Ah, ah, Yesu alisemaje? Imeandikwa torati hile, nakumbuka torati hakuwa mpango wa Mungu, niwaikuambia eh? mpango wa mungu ilikuwa nini? Okovu sio jitihada kwa njia ya kutenda sheria. Ndo maana alisemaje, imeandikwa jino kwa jino lakini asuma, lakini mimi namwambiaje? Ni heri mtu asishindane na mtu mwovu, lakini adui yako akiwa na njaa mnyoshe. Kwenye hiyo Waibrania 12 anasemaje? Barikini wala msilaani. Mtu mmoja sijui ni Mkristo wapi, iataema apostol naandika tu hivi, unajua mtu amekulia mtoto Unataka kuvalidate hisia zako kinyume na neno la Mungu. Hivi unajua mtu amemloga mtu, umemwona hivi una... kwa nini hujazuia asiloge? Watu wanaishi kwenye uchungu kwa sababu hawajui kusamehe. Ndio maana kwenye Warumi nne, Warumi wa Efeso nne thlahmo a sema uchungu wote na, na ghadhabu na matukano na kila namna ya ubaya na hasira imetajwa pia, na kila namna ya ubaya uondoke kwenu. Akwasemaje? Mkaenende asema pale, mkasameheane kama na Mungu katika Kristo alivyowasamehe ninyi. Waya, nikuulize Mungu alikusameheje katika Kristo? Alikusamehe bila matendo yako, alikusamehe kwa Yesu kufa Yesu wakati anakupa asemaje? Hii ndio damu yangu imwagikayo kwa ajili ya ondoleo la dhambi. Iko sawa? Hii ndio damu yangu imwagikayo kwa ajili ya ondoleo la dhambi. Kwa hiyo kuna uhakika mkubwa kwenye Biblia juu ya utendaji wa Mungu kuhusiana na sisi na dhambi zetu. Haleluya, tuko mpaka hapo eh? Are you here or there? Kwa hiyo tangu kwenye agano la kale Mungu hajawahi kuweka agano temporary na mwanadamu. agano lake ni la milele katika Kristo Yesu. Kwa hata unaposoma kwenye isaya 49 14 hadi 15, nikuonyeshe baadhi ya vitu hapa. Isaya 49 14 hadi 15. Isaya 49 14 hadi 15. Are you there? Naona bado hamjafungua, mnajua mkifungua Biblia, naona na mi nawafuatilia kwa karibu sana. Isaya 49 14 na 15, haraka tusome wote, alafu tuangalie namna upendo wa mungu ulivyo na nguvu. Upendo wa Mungu umefunuliwa wapi? Kwa Yesu Kristo kufa na kufuka, mnajua hilo. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee. Hiyo ndio lugha ya Biblia, ya Mungu kupenda ni kwa utoaji wa Yesu Kristo. Tito tatu nne nasemaje? Lakini wema wake Mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulivyofunuliwa, alituokoa, si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyotenda sisi, bali kwa kuoshwa na kwa kuzaliwa upya na kufanywa upya na na Roho Mtakatifu. Lakini wema wake Mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa damu ilipofunuliwa, umefunuliwa kwenye nini? Mauti na ufufuo wa Yesu Kristo. kwa maana jinsi ali ali Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa. Upendo na wema wa Mungu ni katika kufa na kufa kwa Yesu Kristo. Hapo ndipo upendo wa Mungu uliokuwa natenda kazi. Haleluya, tuko ukitenda kwenye Isaya nasemaje? Bali Sayuni alisema Jana tumesoma juu ya Sayuni kwenye Waebrania kumi na mbili ishirini na mbili. Bali ninyi mmeufikilia Sayuni, mnakumbuka eh? Kwa unaposoma Sayuni kwenye Agano la Kale, kuna sehemu zinatumia kama nini, figurative ya nani mwamini? Me, sisi tumefikilia Sayuni okay. Kwa anasemaje bali Sayuni alisema Yehova ameniacha, Bwana amenisahau. Angalia anavyo paint upendo wa Mungu hapa na uwezo wake. Je, mwanamke aweza kusahau mtoto wake anyonyae, hata asimrumie mwana wa tumbo lake? Anaweza? Mwanamke anaweza akafanya kitu kama hicho? Kuna watu wanasema ndio, anaweza asema. Jambo kuwa ni jambo la ajabu mwanamke kufanya hivyo, bado anaweza akafanya, si ndio eh? si ndio? sikuna watu wanatupa watoto wao Akasemaje? Asemaje? Naam, hawa waweza kusahau, lakini mimi sitakusahau wewe. Kwa upendo wa Mungu ni zaidi ya upendo wa mama kwa mtoto wake amnyonyeshaye. Wow. Unajua upendo wa mama umeimbwa sana. Lakini watu wanatakiwa kuanza kuimba upendo wa Mungu. Upendo wa mama, upendo wa mama wa hali ya juu. Hey. Tumeambiwa hapa huyo anaweza kusahau. Nani kama mama? Ni kweli hakuna kama mama, lakini mama hapendi kama Mungu. Hivi nyumba ikionya ungua moto, alafu mama akawa anajaribu kumtoa mtoto wake, alafu moto umeanza kuwaka sana, ataendelea kumtoa mtoto au atakula kona? Au inategemea <laughs> eh? Unadondoka, kuna kuamua kudondoka kwenye kwenye kwenye kitu ncha kali, kuchome ili mtoto asichomwe au unachagua nichomwe mimi nife mtoto waba. Nasema kwa kweli haya mambo si yajui, anyway anasemaje, lakini mimi sitakusahau wewe, kwa anasema, mwanamke anaweza kusahau, lakini Mungu hawezi kusahau. Tuko sawa eh? Tuko sawa, angalia kwenye Yeremia thelathini na tatu ile thelathini na moja tatu Nenda Yeremia thelathini na moja tatu nikuonyeshe kitu. Yeremia thelathini na moja tatu nikuonyesha kitu. Sema upendo wa Mungu, upendo wa Mungu ni wa muda gani? Mungu akikwambia anakupenda anafanyaje? Unajua mtu anaweza akakwambia anakupenda kisha akakwambia nakuchukia. E? E. Sitaki kuona sura yako. Hmm. Angalia Mungu anapendaje. Sasa na moja ta, uh, tatu nasemaje? Bwana alinitokea zamani akisema nimekupenda kwa upendo wa siku mbili. Eh? Nimekupenda kwa upendo wa milele ndio maana nimekuvuta kwa fadhili zangu. Kwa upendo wa Mungu ni wa nini? Ni wa milele, kama upendo wa Mungu ndio unaotuokoa according to Tito tatu nne lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu, upendo wa muda gani? Wa milele. Ulipofunuliwa alituokoa. Maana yake upendo wa Mungu unaokoa muda gani? Milele, kwa sababu upendo wenyewe ni wa milele. By the way, kabla sijamaliza maneno, nenda Waebrania tano tisa, nenda Waebrania tano tisa. Hebrews, Waebrania tano tisa. Aleluya. Waibrania tano tisa. Waibrania tano tisa. Waibrania tano tisa.