Haleluya. Kwa tumeonyesha kwamba ukombozi wa ufufuo wa Yesu Kristo ndani yake kuna hope kuna kuna tumaini eh? Kuna tumaini. Tumaini ni nini? Ya kwamba moja, kwa wale waliotangulia kulala Yesu ameshafufuka kutuonyesha pattern. Yesu anaitwa nini? Limbuko la waliolala. Kwa angalau limbuko limetuonyesha pattern ya kwamba yeye kufa sio mwisho eh? Kufa sio mwisho maana kuna ufufuo. Hiyo ni moja. Lakini la pili tukaona nini? Wale ambao watakuwepo katika siku ile ya Bwana watafanya nini? Watabadilishwa, kufumba na kufumbua watabadilishwa. Kwa hiyo edha wako hai au wametangulia, wamepumzika. Sasa kwa nini unasema kutambulia mbele ya haki? Sasa si haki inatoka wapi huko? Haleluya. Wajua kwa nini wasema atangulia mbele ya dhaki, masabu anaona kule kuna adhabu, kwani wakafanywe waka lililo la haki hmm. na bado hapa anasema alazwe pema peponi, tena wakati ametangulia mbele ya haki hmm. ameshaenda mbele ya haki kwenye mahakama, hakimu anamsubiria. Lakini kwa ushahidi huo, maana yake tayari tunaonyeshwa kwamba Hakuna mwamini anatakiwa kuwaza kupoteza au kushindwa kuingia mbinguni. Iko sawa? Yeah. Mpaka hapo hakuna mwamini anawaza hivi, nitaenda mbinguni au sitaenda. It's not a question. Hakuna mwamini hatakiwi kabisa kuwaza kwenda. In fact, sio tu kufika, mwamini hatakiwi kuwaza kwenda mbinguni. mm. Nimeanzia babae, eh? Mwamini hapaswi kuwaza kwenda mbinguni au kukosa mbingu. Hayo yote sio mawazo ya mwamini. Mwamini ni sana, Mtanzania anawaza kuwa Mtanzania ni yaani, yani, siku nitakapokuwa Mtanzania mimi yaani siku hiyo, na yuko hapa Tanzania sasa hivi, yuko darasa la, la saba. Yaani siku nikiwa Mtanzania mimi <laughs> itakuwa ni vichekesho. Biblia inasemaje kwenye Wakorintho wa kwanza moja tisa inataja uaminifu wa, wa Mungu. Wakorintho wa kwanza moja tisa First Corinthians chapter 9, 1 verse 9 inasemaje? Mungu ni mwaminifu. Imeanzaje? Mungu ni mwaminifu. Imeanzaje? Mungu ni mwaminifu. Imeanzaje? Mungu ni mwaminifu. Imeanzaje? Mungu ni mwaminifu. Akasemaje? ambaye mliitwa na nani? Na, na yeye. Mwingie katika nini? Ushirika wa mwanawe Yesu Kristo, bwana wetu. Mungu ni mwaminifu, Mungu ni mwaminifu, Haleluya! Mungu ni mwaminifu. Kwa hiyo tuko katika ushirika na mwanawe. Hiyo ndo essence ya kile kinachoitwa nini? Unyakuo au kufunuliwa kwa wana wa Mungu au kudhihirishwa kwa nani wa Kristo watakapodhihirishwa. Kwa hiyo tunaweza conclude, kama mnakumbuka tulipotoka, tunaweza kusemaje? Maneno haya ni ya muhimu sana, ni yaseme: unyakuo ni ule utakaotokea wakati mwili wa kufa wa mwamini katika Kristo unavyochukua sura ile ile ya Kristo ambaye tuko katika ushirika naye. Iko sawa eh? Kumbe mnaandika, nikajua mnataka kuelewa tu. Unyakuo ni ule au ni kile kitakachotokea. Maandika hiyo, wakati mwili wa kufa au patikanao na kufa wa muamini katika Kristo unapochukua sura ile ile ya Kristo ambaye tuko katika ushirika naye unapochukua sura ile ile ya Kristo ambao tuko katika ushirika naye. Aleluya, memaliza au nirudie mara ya mwisho? Unyakuo ni kile kitakachotokea au ule utakaotokea wakati mwili wa kufa au patikanao na mauti au na kufa au haribikao, kuna lugha nyingi sana kuharibika wamwamini katika wamwamini katika Kristo unapochukua sura ile ile ya Kristo ambayo tuko katika ushirika naye au ambayo tayari tumeungwa pamoja naye. Audia tena. Na nasema sasa Kiingereza, shasema Kiswahili, umeshaandika. The rapture is that which happens when the mortal body of a believer mortality is overtaken by immortality. Semea Kiswahili sasa. Unyakuo ni pale ambapo kuharibika kunapofanya nini? Kunapovaa kuto kuharibika mwone. Mekumbuka ile maana ya rapcha ya mpyu kutokea nje. Ina make sense sio, eh? hivi <tchie> yeah! kaondoka na kumbuka, eh? So, ina make sense sasa tukitumia neno rapture when the inward man is overtaking the outward man. Ghafla, kufumba na kufumbua, kwa dakika moja Mt. Paulo kwa dakika moja, kufumba na kufumbua, parapanda ya mwisho itakapolia asema tutabadilika, tuta ni tit for tat Yaani siku hiyo tutaondoka? Hapana, tutabadilika. Sio tutaondoka, tutabadilika. Kitu kingine ambacho tutakao kuseto ni nini? Uraia wa mbinguni. Siku hiyo tutakapofika mbinguni, tutamwona Yesu. Tutakapofika mbinguni, tutamwona Yesu. Niona mzee mmoja zamani, nasubiria siku ile nitakapomwona Yesu, nitakapomwona Yesu. Okay. Okay, twende kwenye kwa Filipi 3:20. Nimesemaje? Mwamini hawazi kwenda au kukosa mbingu. Neno lenyewe rapture tumesema aliko kwenye Biblia, umegundua alipo eh? Lakini kuna maneno ambayo yanatumika badala ya rapture badala ya, ya unyakuo tumesema ni nini, naomba mniambie mnachokumbuka moja eh? Kuharibika, kuvaa kuto kuharibika. Nyingine, kudhihirishwa kwa wana wa Mungu. uh -huh. Nipe tu maneno machache niliyoyasema, nakumbuka niliyoyasema. Usinisomee uliyoyaandika, niliyoyasema mimi. uh -huh. Kufunuliwa kwa wana wa Mungu. uh -huh. Ukombozi wa miili. uh -huh kubadilishwa kwa miili yetu mpaka uh -huh, hapo nimefikisha sita. Nyie hapa hamna chochote mliojifunza, ha, amefurahi tu ya kwamba hamna majanga <laughs> umeona, yeah. Kufunuliwa kwa wana wa Mungu, hizo ndio lugha za Biblia. Neno unyakuo search in your Bible haipo. Kwa hiyo tumeshaeleweka sasa hai? Hivyo, hiyo ndio lugha ya Biblia. Stay na lugha ya Biblia. Stay na lugha ya Biblia. Kwa kila ambacho wengine wanakitarajia kama unyakuo ndio kila ambacho tunakitarajia kama wana wa Mungu. Wafilipi tatu ishirini Wafilipi tatu ishirini. Kwa inabidi pia uelezee concept ya mbingu na nchi vizuri Kutokea mwanzo. Aleluya, twende tatu ishi nasemaje? Kwa maana sisi wenyewe, aha, wenyewe tena moja mitende. Kwa maana sisi wenyeji wetu uko mbinguni, kutoka huko tunamtazamia Mwokozi wetu Bwana Yesu Kristo. Mwona neno wenyeji wetu uko mbinguni sasa hii haionyeshi kama ni sehemu ya jiografia. mm -mm. Taratibu. Lakini nataka tuone angalau neno wenyeji wetu maana yake nini? Neno wenyeji wetu ni neno la Kigiriki politeuma. Politeuma. P O L I T E U M A. P O L I T E U M A. Politeuma. Narudia tena, P O L I T E U M A teuma mwisho kuna ma teuma, na poli poli teuma. Umeshaandika eh? Poli teuma maana yake nini? Ina- ina maana hivi wenyeji, ina maana hivi la uraia au jamii au jumuiya. Uraia au jamii au jumuiya, citizenship commonwealth or shared commonness or community citizenship, uraia. Kwa nikiweka neno politeuma nikaweka uraia pale, nitasemaje? Kwa maana uraia wetu uko mbinguni, au ni wa mbinguni, our citizenship is in heaven. Inaonyesha kuwa waamini wote hawa pamoja na watu wengine hawa uraia wetu, wenyeji wetu, kwa sio mtu mmoja, ni jamii, commonwealth, community. Wenyeji wetu uko mbinguni. Nataka uone neno wenyeji wetu, ni msingi sana. Ukishaitwa mwenyeji, hakuna mtu anayepambana kuwa mwenyeji wa sehemu, sababu wenyeji ni pale alipo, si ndio? Eh, wewe ni mwenyeji wa hapa Tanzania, si ndio eh? Maana yake Tanzania ni kwenu. Huwa una fight kuwa raia wa Tanzania? Ulipokea nini kwa raia wa Tanzania? Ulizaliwa Tanzania, na ndio maana sisi pia tumezaliwa mara ya pili, tumezaliwa kama raia wa mbinguni, so it is not heaven at last, it is heaven at the beginning. Okay. Tu taratibu, ni nikuonyeshe kitu kingine. Waefeso 2:19 mawidi wageni na wapitaji ni lugha za kiraia, wageni na wapitaji. Na tuangalia maneno yake ya Kigiriki muda si mrefu. Akasemaje? si wageni wala wapitaji. Akasemaje? bali ninyi ni wenyeji pamoja na watakatifu. Akasemaje? watu wa nyumbani mwake Mungu. mm. watu wa nyumbani mwake Mungu ni wenyeji. Akasema sio sio nani? Wageni wala wapitaji. Haya maneno mawili hayataki kutumika kwa habari ya waamini kabisa, kwa habari ya uhusiano wao na Mungu, au kuwa raia wa mbinguni. Sio wageni, sio wapitaji. Yale maneno ni maneno ya kidiplomasia, wageni na wapitaji, ni ya kisiasa kabisa. Ngoja nikuonyeshe Kiingereza, nasema hivi you are no more strangers. Neno stranger ni neno la Kigiriki zenos x e n o s zenos x e n o s zenos. Umewahi kusikia, wakati Afrika Kusini walikuwa wanawatumia watu wanawafukuza watu tulikuwa tunasemaje? Xenophobia, zenofobia attack xenophobia. Ze ni nini? hofu kwa ogopa kwa hiyo wanawaogopa wenye wageni strangers, kwa wanawafukuza. Hilo xenophobia. Kwa zeno maana yake nini? Mtu zenos maana yake nini? Mtu aliyeko nchi nyingine ambayo sio yake, zenos. Kwa neno stranger pale, ugeni ni katika nchi. Kwa kama mbinguni, tutumie neno kama mbinguni, ni mahali tutumie mahali sisi ni raia wa pale, sio zenos sawa? Eh, sio zenos. Sio strangers. Neno la pili pale ni nini? Wapitaji na yenyewe wapitaji ni neno pia la ki, ki, kisiasa. Foreigners, foreigners Kiingereza, ambao Kigiriki wanatumia neno paroikos Paroikos, p A R A andika hiyo O I K O S. Paroikos, paroikos. Mwaona hiyo eh? Hii inatumika kwa watu wanaoishi kwenye nchi za watu kwa muda mwaikufahamu ambassadors balozi ake, balozi wa Marekani Tanzania ni nani? Ni paroikos, maana yake ni mtu mwenye kukaa mahali kwa muda. Inahusiana na dwelling in the place A dweller, alafu inatumia yake Kiingereza watumia nini? an alien even alien, au alien alien Alien, sorry. An alien resident maana yake ni mtu ambaye ameenda kwenye nchi yasio yake akaweka makazi pale. Do you know bado sio permanent? Si ndio eh? Kwa unaweza kwenda nchi za watu ukajenga, ukaishi lakini bado usiwe raia, unakuwa ni paroikos, an alien residence, alien residence, anytime unaweza ukaambiwa toweka Kafukuzwa kwenye njia yako. Kwa hiyo anasemaje? Mwamini siyo zenos na siyo paroikos. Kwa usijifanye hata kumpa cheo kidogo cha amejenga tu, yuko anaishi kwa muda, ataweza anaweza asiwepo tena. Lakini pia sio mpitaji, sio stranger ya kwamba hapa amepangisha kwa muda anaondoka. A believer is not a zenos is not a paroikos kwenye ufalme wa Mungu. Anasemaje? Sisi si wapitaji, eh? Sio nini? Si wageni wala wapitaji bali ni nini? Nini? ni wenyeji pamoja na watakatifu ni wenyeji. Neno wenyeji nafana nafanalia tulosoma fellow citizen, sum polites ambayo ndani yake na neno sum sun na polites polites inatumika kwa ajili ya raia. Kwa hiyo mimi ni polites wa Tanzania, raia wa Tanzania. Kwa sum polites maana yake sisi kwa pamoja ni raia wa Tanzania, tunashirikishana uraia. Mimi nikiwa raia inapunguza uraia wako? no. We share the citizenship. Mimi nikiwa raia akiongezeka Tanzania inapunguzwa nafasi yako ya kuwa raia Tanzania. Na no, nasema yani tangu tuongezeke tulipokuwa milioni hamsini nilikuwa raia mkubwa sana Tanzania. Tualipoongezeka tumefika milioni sitini. Yani uraia wangu umeanza kuwa na mashaka. Ah, uh, ah. -uh. We share tuna common identity ni raia wa mbinguni. Kwa mwamini hataki hajapewa nini, temporary residence. Hmmm. Uh hajapewa -uh. Kama kama mkazi wa kitambo katika ufalme wa Mungu ni fellow citizen with other believers. Ni sum polites with other believers. Iko sawa tayari, inakupa uhakikisha ya kwamba uko kwenye nafasi gani, sum polites. Na anaita basi, tangu sasa, maana yake ni now reality, tangu sasa anawaambia kanisa la Filipi, walikuwa na changamoto, kanisa la Filipi yeah. Kuna watu walikuwa na vimeo vyao na walikuwa wanasaisha huko, anawaambia huko mbele, mambo yote yaliyo ya staha, mambo ya nini, yatafakarini hayo. Anawapa na maonyo na maelekezo. So, anakuambia mm -mm. Tangu sasa ninyi si wapitaji wala ni, wala wageni. Ninyi si wageni wala wapitaji, bali ni wenyeji pamoja na watakatifu, watu wa nyumbani mwake Mungu, tuko mpaka hapo. Anaita sasa ni wenyeji. Tuangalie neno lingine hapo, angalia kwenye Waebrania kumi na mbili ishirini na mbili na ishirini na tatu. Waebrania kumi na mbili ishirini na mbili na ishirini na tatu inasemaje? Spidi ya kufungua Biblia iongezeke kidogo. Waebrania kumi na mbili ishirini na mbili na ishirini na tatu nasemaje? Bali ninyi mmeufikilia mlima Sayuni na mji wa Mungu aliye hai Yerusalemu wa mbinguni na majeshi ya malaika elfu nyingi mkutano mkuu wa kanisa la wazaliwa wakuanza, wa kwanza walioandikwa mbinguni na Mungu mwamuzi wa wote wenye mwili na roho za wenye haki waliokamilika. Angalia identity ya watu mmeufikilia mlima Sayuni, Sayuni kama location eh mji wa Mungu aliye hai, mji ni kama location ye, akaita Yerusalemu wa mbinguni. Twende taratibu, sayuni ni kama mahali iko sawa eh, mji wa Mungu ni kama mahali. Akasemaje? Akaendelea kutafsiri hapo walipofika, akasema Yerusalemu wa mbinguni. Kuna tofauti kama unajua Kiswahili kuna tofauti ya Yerusalemu ya mbinguni na Yerusalemu wa mbinguni eh? Eh? Mwaonae eh? Ukiweka waa umehuisha, eh? kama mtu kama mwanadamu. Yerusalemu wa mbinguni, Yerusalemu wa mbinguni ni personality. Yerusalemu wa mbinguni ni wapi? Nafikiri huko mbele tutaanza kuchambua, niliwaambia tutachambua nini, kisha nikaona Yerusalemu ikitoka mbinguni. Iko sawa? Iko sawa, eh? Iko sawa eh? kwamba nini alichokuwa anasema, kisha nikaona Yerusalemu ikitoka mbinguni okay. Lakini tayari tumeonyeshwa kwamba tumeufikilia, tumeufikilia maana yake nini, tutaifikilia au tumeufikilia maana yake ni now reality. Tumeufikilia mlima Sayuni, mji wa asema, mji wa Mungu, Yerusalemu wa mbinguni. That's very important. That's very important. ko tayari anatuonyesha mahali tulipo, mm. Angalia kwenye Luka 10:20 wakati Yesu anaongea na wanafunzi wake ba, kwa maana ya nafasi yao katika Kristo, aliwaambia maneno gani? Luka kumi ishirini aliambia, msifurahi kwa kuwa mapepo yanawatii, furahini kwa sababu majina yenu yameandikwa mbinguni. Shida ya Wakristo wengi, wanafikiri kuandikwa mbinguni ni kwamba kuna sehemu inaitwa mbingu yenye ubao mweusi na Mungu ameshika chaki. Lakini huko ubao mweusi ni kitabu hicho kitabu kuna ah, kuna vitabu viwili, kitabu cha uzima na kitabu cha hukumu. Kwa siku ile unaongozwa sala ya toba, ulimwambia Mungu, andika jina langu, unaitwa nani, kwenye kitabu cha uzima, kuru kuru kuru kuru kuru kuru, jinsia me, okay. Alafu unakaa wiki ijayo, mhubiri mwingine anakuja kuambia, unamwambia futa jina langu katika kitabu cha hukumu. Wapi hatujui. Hivi najua mimi kwa kusoma Biblia, sijawahi kuona neno kitabu cha hukumu, nimeona tu kitabu cha uzima. Kwa inaanza kufutwa kwenye kitabu cha uzima cha hukumu, kwa maana yake Mungu anashika na, anashika na nini raba wakati anaandika majina? Mimi kila mwezi wa kumi na mbili mwaka elfu mbili na kumi na mbili kumi na tatu kumi na nne kila mwezi wa kumi na mbili alikuwa kumhubiri mmoja akija, akianza kufundisha ufunuo na Danieli, ninagundua jina langu limefutwa. Alafu akiita watu mbele, naenda naogoka tena, namwambia tena Mungu, ndio mwambia mwaka jana, mimi ni mwenye dhambi. Mwaka jana kasahau mimi ni mwenye dhambi, futa jina langu katika kitabu cha hukumu, andika jina langu katika kitabu cha uzima Akarudi tena huo mwaka unaofuata akatutisha, akatuambia, skrini unazoziangalia, hiyo ni njia ya kuingia kuzimu. Mnaona hawa watu walivyovaa kwenye hiyo skrini? Unaona huo mgongo uliokaa, hiyo ni njia ya kuingia kuzimu. Mwaka mwingine akaja, akasema kama umejiingiza Facebook, umeingia Freemason, face kwa tayari umejiandikisha kuzimu. Lakini Mungu ni mwingi wa rehema. Rafiki yangu mmoja niliwahi kum, kumsaidia kusajili, tulikuwa tunashanae emails <laughs> nilikuwa na password yake kwa Facebook account nikamsajilia. Akampigia mama yake, huyu shemeji ameniunga Free Mason, sasa hivi ana account mpaka za biashara Facebook na nilimungaga Free Mason. Kwa kumuunga wapi Facebook? Kwa sema, futa jina langu a futa andika jina langu andika. Kwa Mungu anakuwa kama vile kwa wakiwa Marekani wako futa jina langu, futa jina langu, futa jina. Kila mtu asema futa futa, futa, futa. Sema, andika jina langu andika jina langu. Basi ah, angewaandika hata kwa kalamu ya chuma jamani <laughs> Kwa Mungu anaufuto hakuna sehemu inaosema mwamini amefutwa jina lake katika kitabu cha uzima. Haleluya! na hiyo sio exercise book. kuandikwa katika kitabu cha uzima ni lugha ya picha ya kuwa ndani ya Yesu Kristo, haihusiki na kufanya nini na Mungu kushika chaki na kuuliza, andika jina langu. anaanza kuandika Ebenezer, moja, niandike jina lako la kweli au, la utani? Anaandika, mm, la kweli au la utani. Mungu anaandika shemeji. Bwana sio kama shemeji Una jina la gani lingine wewe eh? Ulibatizwaje? Sasa watu wengine wana majina matatu, angalia Paulo halafu Sauli. Hilo jina lake liloandikwa mbinguni ni Paulo au Sauli? Na atakuwa ameandikwa Kiswahili au ameandikwa Kigiriki, ki Paulos au Saulos au Shaul? Kwa hiyo Petro anakuwa ameandikwaje? Ni Petro au Kefa au Simoni? Mungu anashika kalamu anaandika majina, majina halo. Kuwa ndani ya Kristo ndio kuandikwa kwenye kitabu cha uzima. Maneno hayo ni maneno ambayo yametumika tangu mwanzo, mti wa uzima, kitabu cha uzima, maneno ya uzima. Uzima huo uko katika mwanawe, kwa uzima huko ndani ya Yesu Kristo, sio kwenye kitabu sasa Mungu anakuwa na exercise book. Unajua kuna vitu Wakristo wengi wameaminishwa ambavyo ukifikiria hata kwenye akili it makes sense. Kawaida tu. Mtu mmoja alikuwa ananiambia, alikuwa anamwambia mtu mmoja alikuwa anasema, "Unajua siku hiyo mm, kutakuwa na movie. Sijui kama utaangalia movie yako, dhambi zetu zitakuwa zinapita pale na utakuwa utaona vipi mpende?" Eh. Kutakuwa na screen gani? LG, Hisense, Panasonic, Sony, Samsung au ipi? Tutajua tu siku hiyo. Tutalia na kusaga meno. Sawa. Kama ni bubu, kama ni ni ni, ni, ni, ni, ni, ni kibogoyo, yataota tu pate cha kumung'unya, lazima usage meno <laughs> kusaga meno ni lugha ya picha. Tutalia na kusaga meno Hujawahi kutana na mwinjilisi anayejua kuhubiri matisho? Ambia unajua, haijalishi ni kibogoyo, lazima uote meno ili upate meno ya kusaga, maana ni kulia na kusaga nini? Kusaga meno. Kumekucha kialadi. <laughs> Ah, kwa nini? Kwa sababu hatuelewi. Lakini msifurahi kwa vile mapepo wanavyowati, bali furahini kwa sababu majina yenu yameandikwa mbinguni. It is not like it taking names and writing there mm -mm. Mm -mm. Mm -mm. Yesu Kristo alikuwa anaelezea ahadi ya kwamba watakuwa ndani yake katika ufufuo. Tuangalie namna ambapo amedili na hicho kitu hapo mbele. Angalia kwenye Waefeso tatu kumi na nne hadi kumi na tano Waefeso 3:14 hadi 15. Let me show you something jioni ya leo. 13 hadi 14. 14 hadi 15. Waefeso 3. Nasemaje? Kwa hiyo nampigia baba magoti. Nampigia nani? Baba. Paulo anamuita Mungu nani? Baba. Ambaye kwa jina lake ubaba wote wa mbinguni na duniani unaitwa. Basically, Paulo anaonyesha kwamba Mungu ana familia moja. Katumia lugha ya mbinguni na duniani. Alafu asemaje? Sasa pale akaenda akaenda kwenye maombi kwa. Basically, kama Mungu ni baba yetu, manake sisi ni familia ya nani? Ya Mungu. kinachotufanya wote tuwe familia moja ni nini? Roho wa Mungu aliyeko ndani yetu. Wagalatia sita kumi. Kwa hiyo Wagalatia sita kumi. Kwa hiyo kwa kadri, kwa hiyo kadri tupatavyo nafasi na tuwatendee watu wote mema, na hasa jamaa ya waaminio. Neno jamaa pale ni familia ya waaminio, kwa waamini ni familia ni familia yenye roho moja. Wakorinto wa kwanza sita kumi na saba anasemaje? Lakini yeye aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, yeye aliyeungwa na Bwana ni nini? Ni roho moja naye. Aleluya, aleluya! Waefeso nne sita anasema Mungu mmoja naye ni Baba wa wote aliye juu ya wote na katika yote ndani ya yote Mungu ndiye baba yetu, ndiye aliyetuzaa. Ni kile ambacho Yesu alikuwa ameahidi katika Yohana kumi na nne na nataka tusome kidogo Yohana kumi na nne hapa hapo, alafu tukae kidogo hapo. Tukitatua tatizo la Yohana kumi na nne tutajua ya kwamba Yesu alipoenda mbinguni alipoenda anasema, Yesu sema, Yesu yuko mbinguni sasa hivi na anaenda kuandaa makao na wengi tunafikiri Yesu sasa hivi anafanya kazi ya ujenzi mahali. Na mtu mmoja alipata maono, akaona, akatembea mbinguni pamoja na Yesu, akafika mahali akakuta Yesu anajenga, kawa haka, anaonyesha vibanda vya watu na mansions za watu wengine. Halafu alipofika kwenye nyumba ya mtu akaona, mbona huyu hajamaliza? Akasema huyu bado amalizia zaka zake, kuna sehemu ya kumi hajatoa, itumalizie nini lenta na fulani asema, huyo hatujanunua hata kiwanja chake, kwa sababu hajawahi kutoa zaka a <laughs> hata kiwanja akifanya nini, hakijanunuliwa kwenye yale maono. Kilichonishtua ni kwamba alisema, wakati wanatembea, ghafla mvua ikaanza kunyesha na Yesu akakimbia naye kwenda kujibanza kwenye nyumba ya mtu, kasema cha kwanza huyu mtu alikuwa amezimia. Na mvua ikanyesha kwa sababu realm of rain, mvua iko hapa. Ukipanda ndege unaacha mawingu ya mvua chini, kwa hiyo unakuja unasema, ah, mvua imenyesha. Wewe ukiwa kwenye ndege huwezi kusikia mvua inanyesha, kwa sababu mawingu ya mvua yako wapi? Hapa juu, hayaendagi mbali ha, juu ya haya mawingu, mawingu kuna peupe. Kwa hiyo ndege ikitoboa tu piu kule hakuna mawingu, ipako plain kwa mawingu yako hapa hapa kwenye atmosphere ya hapa. Sasa yule alitudanganya, kwa sababu kwanza atuambia mbingu ziziko kule. Alafu kule mbinguni mvua ikaanza kunyesha. Kwa kwa jiografia ya mbinguni ikoje? Ikwa mlima Kilimanjaro hupo. Upepo unavuma unakusanya nini? Mawingu. Alafu mvua inaanza kunyesha. Wapi? Mbinguni. Na Yesu akafanya nini? Akakimbia. <laughs> kwenda kuingia wapi? <laughs> Yesu Yesu akambia na mwili wa utukufu kwenda kuvaa kujibanza, eh, ina radi hii. <laughs> Wasaidieni, watu wanaozimia, unampiga ubao mgongoni, amka we. Nilikuwa <laughs> naota niko na Yesu. ulikuwa unafanya nini? Yani tulikuwa tunaangalia nyumba za watu, ghafla mvua ikaanza kunyesha. We we we we, ulikuwa unaota. Unajua naweza ukaota una una una... tuache kwanza <laughs> Ndoto zina mambo. Kwa hiyo kumi na nne, tuangalie kama Yesu anajenga nyumba mahali na kama hajengi, Yesu alikuwa anamaanisha nini kusema nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi, kama sivyo ningaliwaambia, maana anaenda kuandalia mahali. Yohana kumi na nne mstari wa kwanza inasemaje? Msifadhaike mioyoni mwenu. Okay, ukiona neno mfadhaiko Yesu alikuwa anarifaa kitu cha muhimu sana. Aliongea maneno haya ikiwa imefika dakika dakika zimebaki, muda umebaki mchache kabla ya kufanya nini? Ya kukamatwa. Mfadhaiko ulikuwepo kwa wanafunzi ya yeah. Kwa lazima uelewe context. Wakati anaongea nao alikuwa anaongea muda mchache kabla ya nini? Kukamatwa kwa mambo anayowaambia. Naomba nsikilize vizuri, unaposoma Biblia elewa context. Iko sawa eh? Elewa wakati wanaongea walikuwa kwenye mazingira gani, utajua walisikia nini, utajua walitegemea nini. Kwa mfano kwenye Mathayo 24, uh. Oh, oh. Tina Mathayo 28. Kwenye Mathayo 28 naomba Biblia yako hapo. Fumulie Mathayo 28. Usifunge Yohana, na kuonyesha tu namna ya kufikiria unavyosoma Biblia. Si ndio eh? Namna ya kufikiria unavyosoma. Lazima uelewe muktadha wake. Yesu alisema maneno hayo muda gani? muda mchache kabla ya kukamatwa. Tuko sawa, eh? Tuko sawa. Okay. Kwa mfano, Mathayo 24 tunafundishaga kwa habari ya siku za mwisho Si ndio, eh? Unajua za mwisho eh? Zile za dunia kukunjwa kama karatasi. Tusome mstari wa kwanza. Tutarudi kwenye Yohana 14. Mathayo 24 inasemaje? Yesu akaenda zake akatoka hekaluni wanafunzi wake wakamwendea ili kuamwonyesha majengo ya hekalu. Jenga picha, mazingira, discussion ilikuwa inahusu nini? Hekalu. Akasemaje? Naye akajibu akawaambia, hamuyaoni haya yote. Haya nini? Haya nini? Soma mstari wa juu. Haya nini, eh? Majengo ya hekalu. Naye akajibu, alijibu nini Mstari wa kwanza ndio msingi. Naye akajibu akawaambia hamyaoni haya yote, amin nawaambia, halitasaliwa halitasalia hapa hapa hapa. Ni wapi? Yerusalemu kwenye nini, eneo la hekalu, halitasalia hapa jiwe ambalo halitabomoshwa. Alikuwa anasema dunia ita, itaangamia? Alikuwa anasemaje? Hekalu litabomolewa. Iko sawa, iko sawa. Ukishaelewa walikuwa wamekaaje, jenga picha. Wamekaa mahali, wanaliangalia hekalu. Stori inaanza kuongelewa pale. Usijenge picha, wanaangalia mwisho wa dunia, wanaangalia parapanda. uh -uh. mm -mm. Usitengeneze fake images kama AI. mm -mm. the real image ni nini? walikuwa eneo la nini hekaluni. It is not hard to think. Ni kuacha tabia mbaya ya kusoma Biblia na kunyanyua kichwa. halitasalia jiwe jiwe, halitasalia inakwambia, mnanichokoza mimi, lakini halitasalia jiwe jiwe wewe. wewe ni nini unazungumzia hapo? Umeona, meona eh? Muktadha ni pale wanapoongelea, ndo lazima ujenge picha, walikuwa wamekaa wapi? Hiyo picha ukiipata, kuna vitu ukisoma hapa hutaisema. Iko sawa, iko sawa. Angalia, angalia mstari wa ngapi? Watatu. Hata alipokuwa ameketi katika mlima wa Mizeituni, wanafunzi wake wakamwendea kwa faraga. Kwa aliposema habari za hekalu kubomolewa, jiwe halitasaliwa juu ya jiwe, liliwasumbua wanafunzi, si ndio eh? Ina maana kuna kitu wanajua juu ya hekalu, walitaka kupata confirmation. Wakaenda, wakasema, wakamwambia kwa faragha wakisema, angalia, tuamie mambo hayo yatakuwa lini, si ndio eh? Maana yake hekalu litabomolewa lini, umeelewa eh? Twende na tunatembea eh? Hekalu litabomolewa lini? Mambo hayo yatatokea lini? Swali hilo akasemaje, mbona wa si wasikii nayo, ni nini dalili ya kuja kwako? Swala pili hiyo, na ya mwisho wa dunia ina maana, walikuwa wana connect kubomolewa kwa hekalu na era inayoitwa nini, the end of the world kwa wakati wanawaza, walikuwa wakiona habari za hekalu kubomolewa inahusiana na nini, mwisho wa dunia. Watakuwa waliona wapi? Kwenye maandiko. Iko sawa eh? Kwa, okay, naomba niulize leo, ninyi mlioko hapa, lili hekalu kwa Yerusalemu bado lipo? Kwa mwisho wa dunia ulishatokea? Ndiyo, kwa sababu waliposikia wakashtuka hmm. Kwa mwisho wa dunia sio kupotea kwa dunia, tutaangalia mm -mm. huko mbele. Kwa hiyo anasema lazima ujue mwanzo ulikuwa ni wapi na mwisho utakuwa wapi iko sawa? Kwa hiyo anasema kwa, tuambie dalili ya kuja kwako ili tujue unakuja lini na yuko hapo Mtu anayekwambia tuambie unakuja lini na niko hapa, maana yake nini? <laughs> Umegundua walikuwa kwenye hekaluni eh? Yeah. Walikuwa hekaluni, na ukitaka kujua muktadha, soma tu maneno alioko pale taratibu kabisa, taratibu kabisa. Tumeelewana, eh? Ngoja, nikuonyeshe mstari mmoja ambao utafanya ufungue kichwa chako. Nenda 34, uh, ili ujue mambo haya pia ambayo waliuliza yalitokea lini na nani aliona kabla ya kwenda kukimbia mbele kwa mbele. Thelathini na nne, bado stori inaendelea eh. Alipofika Selahni akasemaje? Amin, nawaambia kizazi hiki hakitapita eh, hata haya yote yatakapotimia. Kwa mambo yote yaliyozungumzwa hapa yametokea katika kizazi cha kwanza, ina maana wakina nani? Wakina Petro, wakina Yohana, wakina nani walifanya nini? waliona waliona nini? Tulia alafu jifunze kwenye nini? muktadha wa kimazingira au wa kihistoria Historia yao ilikuwa ni wakati gani? Kizazi kinachukua muda gani? kinazidi miaka mia? Hapana, tuko sawa eh? Kwa lazima waangalie muktadha wa hao watu. Kuna mistari mingi tu mengine ambayo wameonyesha kwa walikuwa wanatarajia nini, hilo ndio swali la msingi. Tuko sawa eh? walikuwa wanatarajia nini? Kwa twende sasa kwenye mstari wa kwanza kwenye Yohana kumi na nne. Walikuwa kwenye mazingira gani? Kama walifadhaika kuna kitu kilichowafadhaisha. Unajua wanafunzi wake ilikuwa inawasumbua sana Yesu kufa eh? unajua ile unajua Petro kwenye Mathayo ishirini ngapi, ile Mathayo kumi na sita alimwambia Yesu aacha kusema habari za kufa kufa, kwa sababu wao walikuwa wanaona kufa kwa Yesu ni jambo la hatari kwao. Hawakuelewa kwamba ukombozi wao ulikuwepo pale, na mama akamwambia akamkemea mb... Yesu akasema hautakufa. Yesu akasemaje? uyawazi yaliyo ya Mungu. Kwa lazima waangalie kilicho kwa kinawasumbua ni nini? Kilicho kwa kinawasumbua ni kwa sababu Yesu tayari walikuwa wameonyesha kwamba atakamatwa, atateswa na atauawa, siku ya tatu atafufuka. Hiyo ya kufufuka ilikuwa haijawakawa kabisa, haijawakaa kabisa. Ndio maana alipofuka akamwambia naomba tuone mikono, kwa sababu haikuwa kuamini. Kwamba ufufuo ni halisi. Chote kwenye mstari wa kwanza. Asemaje? Usifadhaike mioyoni mwenu. Mnamwamini Mungu? Naamini. Basically Yesu alikuwa anaonyesha wanafunzi wake kwamba imani kwa Yesu ni sawa sana na imani kwa Mungu. Kwa sababu hawakuwa miungu miwili. Tuko sawa eh? Angalia anavyoelezea mstari wa pili. Mstari wa pili asemaje? Nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi. Kama sivyo, ningaliwaambia, maana naenda kuandalia mahali. Hiyo Wakristo wakachukua, akasema Yesu alikuwa anawaza kwenda mbinguni kufanya ujenzi. Kwa sasa hivi amevaa kofia ya makontrakta yuko na nyundo, akambia hey, Gabrieli, piga nyundo hapo pia. Kazi oya apostol, nahubiri pale, ongeza floor ya pili kwenye ghorofa lake amechoka lakini anahubiri, ongeza flo ya pili, mje weka bafu, kwenye bafu weka jakuzi. Wewe nani, malaika nani, hakikisha pale unaweka umeme pale. Ah, by the way mi ntotakuwa mwanga kwenye huo mji, amhitaji umeme. Bwana, hiyo ndo thinking ya Wakristo wana think baadaye. Wakati Yesu alikuwa anawasaidia kuwatia moyo, ili wafanye nini? Wasifadhaike kwa sababu ya hali ya hewa iliyopo. Mazingira gani? Yesu anakuja kukamatwa. Stay kwenye context, ndio utaelewa. Usinyanyue kichwa kwenye Biblia na kusema vitu vyote unavyofikiri kwa kigezo cha kutafuta mafunuo. Hayo sio mafunuo, ni mafuniko. Tulia pale fadha maana yake, anawaambia hivi hiki. Sikiliza, sikiliza vizuri, anawaambia hivi tulieni. Hichi kinachoenda kutokea ni hapa. Tafsiri rahisi, ndio namna ya kwenda kuandalia nini mahali. Kwa namna ya kuandaa mahali ilikuwa nini? Akishikwa, akikamatwa, akiteswa, akifa, akifufuka, wanapata nafasi nyumbani mwa Baba. Unafikiri walikuwa anawaza majumba ha -ha. Hapana, mm -mm. Nyumbani mwa baba yangu mna makao, kama sivyo ningaliwaambia, maana naenda kuandalia mahali. Akasemaje? mm -hmm. Basi mimi nikienda na kuandalia mahali nitakuja tena niwakaribishe kwangu ili nilipo mimi nanyi muwepo. Sasa tusome Kiingereza na Kiswahili taratibu. Kwanza tunasema pale aliposema in my father's house there are many mansion. Basically, kwenye grama ya Kiingereza inagoma. Unajua mansion ni jumba, unajua house ni nyumba, alafu kwenye nyumba kuna jumba N -n -n. Lazima utafsiri maneno ya biblia kwa lugha ya Biblia. father's house ilikuwa inatumia kwa ajili ya nini? Familia ni sawa na kusema nyumbani mwa baba. Katika familia ya Mungu kila mtu anaweza kupata nafasi, lakini hiyo nafasi ipatikani mpaka mimi nikienda kuandalia. alafu akasemaje? ili pale nilipo nanyi mwepo. Okay. Naomba kiti hapa na watu wawili, naomba kiti na watu wawili niwafundishe maana ya where I will be, you also, you will also be also lso. Mmoja akae hapo, tunaangalia ilipale nilipo nanyi mwepo. Okay. huyu yuko wapi? Kwenye kiti. Okay. Huyu, alipo huyu, ndo huyu yupo yuko wapi? Pembeni si nenda. Ah, so mbele pale alipo ndipo alipo. Hapana, nenda hapa, njoo hapa, alipo ndipo alipo. Ah, njoo hapa, alipo ndipo alipo, kwa maana yake kuwa, ili pale nilipo nanyi mwepo. Maana yake nini? nikuwa ndani tu, ndio inawezekana, sio tulipo mlipo. Tupo eaka inaonyesha kitu kwa. Angalia, naomba hiyo Biblia yako sasa, nitumie sasa, nijaze upako. Aha, anasemaje? Ili nilipo nanyi mwepo. Nani mwenye Kiingereza anisomee pale? Where I am, you will also be, ni tafsiri sahihi, ili nilipo nanyi mwepo. Alafu angalia maneno aliyotumia, amesemaje? Basi mimi nikienda kuandalia mahali, nitakuja tena niwakaribishe kwangu. Tunavyofikiri mara nyingi neno kwangu tunafikiri ni kwenye nyumba, kwamba niwakaribishe kwangu, maana yake geto, si ndiyo? Kama geto kama nyumba, niwakaribishe kwangu. Soma Kiingereza, welcome you unto myself, not my place, where is myself here Welcome you unto myself it means you will be in me. Naomba niulize, kwenye nyaraka imejaa ndani ya Kristo, tuko ndani ya Kristo, sindioe? Tumeketishwa pamoja naye katika ulimwengu wa roho pamoja naye, tumekubaliana ya kwamba alipo Kristo ndipo tulipo, sindioe? identity yake ndo ya kwetu ko, sio ngumu kuelewa hiyo. Kwa Yesu alipokuwa anasema niwakaribishe kwangu, hiyo kwake Ilikuwa inawezekana wakati gani? Kabla ya ufufuo? Baada ya ufufuo? kwa baada ya ufufuo, baada ya ufufuo ahueni ya wanafunzi ni kwamba watakuwa ndani ya Kristo na Kristo atakuwa ndani yao. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Mm -hmm. Ha. Angalia hapo mbele, anasemaje basi mimi nikienda na kuandelea mahali nitakuja tena na karibishe kwangu ili nilipo nanyi mwepo nami niendako mwaijua njia tomaso akamwambia bwana sisi hatujui endako nasi tuijuaje njia sinasemaje basi akamwambia mimi akamwambia mimi ndimi njia kweli na uzima mtu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi hajasema mimi ni barabara maanake kuwa ndani ya yesu ni kuwa ndani ya baba iko sawa Ah, wakaona itoshi, mstari wa, si, wa, wa saba. kama ni, kama mngalinijua kama mimi mngalimjua na Baba tangu sasa mnamjua tena mmemwona. Ah, ah, baba alikuwa wapi? Ina maana Yesu anajiita nani? Ni Mungu katika mwili, si ndio? Eh, kwa anasema mtu anayetaka kumwona Mungu anione mimi au anipokee mimi kama mgalimjua mgalimjua baba mgalijua na mimi, au anaanzaje? Kama mngilijua mimi mngemjua na baba okay, kwa ufahamu wa baba huko ndani ya nani? Yesu Kristo anasemaje? Oho, Filipo akaona isitoshe, isiwe tabu. Filipo akamwambia, Bwana utuonyeshe baba, yatutosha. Hatutaki chenga, twende straight, baba ni nani? Tende hapo anasemaje? Yesu akamwambia, mimi nimekuwepo pamoja nawe nanyi siku hizi zote nawe usinijue Filipo? Ah, ah. Mi nimesema utuonyeshe baba ya tatusha, umesema mi nimekuwa nawe siku zote unifahamu. Okay, nani alikuwa anaongea? Mi nimekuuliza hivi nionyeshe baba yako, ukaniambia ah, siku zote tuko hapa unijui? ni aje vipi wewe tuko hapa tunakula ugali na ujui, sema mimi nimesema nionyeshe Baba. Ina maana Yesu ni nani? Baba katika mwili akasemaje? Aliyeniona mimi, sio maneno yangu, ninge ningechonga ya shemeji niaweke hapa, lakini ni Biblia yako, soma vizuri, aliyeniona mimi amemwona Baba. Basi wewe wanasemaje, utuonyeshe Baba? Unasemaje, utuonyeshe Baba, wakati aliyeniona mimi amemwona Baba. Tende taratibu nyumbani mwa Baba yangu. Aliye niona mimi amemwona Baba. Taatibu, nyumbani mwa Baba yangu kuna makao. Aliye niona mimi amemwona Baba. Nyumbani mwa Baba yangu kuna makao. Aliye niona mimi amemwona Baba. Baba anakaa wapi? ndani yangu. Aha, kwa hiyo aliye niona mimi amekaa Baba. Kwa anayetaka kumwona Baba aingie nyumbani mwa Baba ambapo ni ndani yangu Hausadiki? Angalia, hausadiki ya kwamba mimi niko ndani ya Baba na Baba yuko ndani yangu? Kwa kama Baba yuko ndani yangu, maana yake nyumbani mwa Baba ni wapi? Ndani yangu. Kwa hiyo maana yake mtakuwa wapi? Ndani yangu. Oi, hii ni ngumu? a a, ni rahisi. Utaki kumeza? Fungua mdomo, zamisha, au nikupe na maji? Chukua na maji, mnywea kabisa. <laughs> Anasemaje? nyumbani mwa baba yangu mna makao. Baba mwenyewe anakaa wapi? hamsadiki ya kwamba mimi niko ndani ya baba na baba yuko ndani yangu? Kwa hiyo Yesu ni nani? makao ya baba ulimwenguni. Tukimwamini, tuki na sisi tunafanya nini? Tunakuwa ndani yake, tunakuwa katika ushirika na baba ndani ya mwana. Andika kwanza hiyo, utaelewa. 2045 5 hamna shida. Maadam unanyakukika, as long as you are rapturable, abo no problem. Anasemaje? nimekuwa pamoja nanyi siku zote, wewe usinijue. Nimeuliza baba yuko wapi, ukasema mimi ndo njia ya kwenda wapi? Kwa baba. Kwa nikitaka kwenda kwa baba naingia wapi? Ndani ya Yesu. niko ndani ya Yesu naburudika, niko ndani kwa ukiwa ndani ya Yesu huko nyumbani mwa Baba. mm -hmm. Haleluya, jioni ya leo mbengo zitafunguka, tuna <laughs> <laughs> watu walivyokaa hapa. Bwana unatia huruma. Eh, hamtaki kuwa ndani ya Yesu au tataka kuwa ndani yenu wenyewe? Mwambie jirani yako, jioni ya leo utaelewa mbengo zitavunguka na mbingu. Hiyo ni halmashauri ya kichwa chako. Hizo mbingu zivunguke leo upate kufanya nini? Kuelewa. Okay, tumekubaliana ya kwamba makao ya baba ni ndani ya Kristo alipoulizwa tuonyeshe baba akajileta mwenyewe. Mimi, niona. Niona mimi, si umeniona? Aliyeniona mimi ameona nini? Baba. Okay. Amesema naenda kuandalia nyumbani mwa baba yake kuna makao, naenda kuandalia. Maana yake naenda kutengeneza namna ambao na nyie mnaweza mkakaa ndani. Umeona mkao mmoja na baba kama mimi na baba tulivyo kwao. Alikuwa nangeza nini, union alikuwa anaenda kutimiza nini wakorinto wa kwanza sita kumi na saba aliyeungwa na bwana ni roho moja naye anaenda kutufanya nasi twe nini hekalu la baba nyumba ya baba baba akae ndani yetu kwa sababu naye alikuwa ndani yake Ye, nasi tufanyike nyumba ya baba kama alivyofanyika nyumba ya baba tufanyike makao kama alivyofanyika nani makao tunaweza kusema sisi ni hekalu la mungu Okay. Mtusome hapa ya kidogo hey, maandishi madogo au unazeeka hey, hey. kumi anasemaje? kusadiki ya kwamba mimi ni ndani ya Baba na Baba yu ndani yangu. Tumeulizwa, amesema naenda kuandaa makao, wakatuambia tuonyeshe njia, sio eh? au ah, ndio naenda kuandaa makao, tuonyeshe njia mimi ndiyo njia ya hapo nyumbani mwa Baba ah -ah. Tuonyeshe Baba inatosha aliyeniona mimi amemwona mimi. Ni njia, maanake, njia, ni njia na ndio makao. Maana hii njia sio barabara, ni access. To access the Father, you need to access Christ. Uwe na Kristo ndio unakuwa ndani ya Baba mimi kwamba alienena baba miibana ndani yangu, akasema hayo maneno, niambiwa hayo mimi siyasemi kwa shauri langu. Lakini baba akasemaje? akae ndani yangu, naenda kuandalia makao. Baba yeye mwenyewe anakaa wapi? <laughs> baba akae ndani yangu, kwa anaenda kwa, anaenda kuandalia makao, mahali atakapokaa nao, kwa ndani ya Yesu Kristo, tunakaa pamoja na Baba tunakuwa katika ushirika na Baba ndani ya Yesu Kristo, ndani ya Yesu peke yake ndo mimi mwanadamu anashirikiana na Mungu peke yake. Asema Baba akaaye ndani yangu zifanya kazi zake, nisadiki ya kwamba mimi ni ndani ya Baba na Baba yu ndani yangu, la hamsadiki, sadikini kwa sababu ya kazi yenyewe. Amin amin nawaambieni, akasemaje yeye, yeah, aniaminie mimi kazi nizifanyazo mimi naye atazifanya namna kubwa kuliko hizo, kwa maana mimi naenda kwa baba. Kasema ataenda naenda kwa baba. Hii naenda kwa baba haina maana baba yuko ndani yake, ina maana alikuwa anazungumzia kufa kwake, sawa eh? Sawa, okay, ngoja nikupeleke kwenye mstari hapa wa msingi, mstari wa kumi na sita. Angalia kitu anachoita maombi, basically ni kufa kwake. Angalia semaje kumi na sita: nami nitamwomba Baba, naye atawapa msaidizi mwingine, ili akae nanyi hata milele. Ndiye Roho wa kweli, ambaye ulimwengu hauwezi kumpokea kwa kuwa haumwoni wala haumtambui ulimwengu. Eh, ndo hauwezi kumpokea kwa sababu haumwoni wala hamtambui. Lakini ninyi, ninyi ni akina nani hapa? Wanafunzi. Lakini ninyi mnamtambua maana anakaa kwenu, naye atakaa ndani yenu, sindio eh? Atakuwa ndani yenu, okay. Kwa hiyo nikasema hivi naenda kuandalia makao bibi kafika mpako a Roho Mtakatifu nitamwomba Baba atawapa msaidizi mwingine. Neno msaidizi mwingine ni alos parakletos. sio msaidizi wa tofauti. Alos haitumiki kwa vitu tofauti, inatumika mm -mm. Inatumia kwa kitu kimoja chenye mionekano tofauti ndo alos. Najua mmesoma zamani allotropes of carbon, ni carbon ile ile lakini na mionekano mbalimbali. Unajua aina mbili za allotropes of carbon ziko ngapi? Allotropes of carbon kama mnakumbuka 2. Yeah, a lot amesoma form nini diamond na graphite? Hivi najua diamond na ukaa wa penseli zote ni carbon, kinachotofautisha ni nini? miganda mi trop different forms of the same thing. Okay. Kwa Yesu alipokuwa nasema msaidizi mwingine atasemaje? ni huyo atakuwa na namna nyingine alafu atakuwa ndani yenu. Hapo asemaje? Mnamtambua kwa sababu mnamwona, alafu baadaye atakuwa ndani yenu. Twende kwenye Yohana saba thelathini na tisa. Roho atakuwa ndani ya waamini baada ya Yesu kutukuzwa. Kwa katika utukufu wa Yesu Kristo tunamwona nani? Roho Mtakatifu ndani ya waamini. Roho Mtakatifu ndani ya amini nani? Ni Kristo o -o. Mzee mmoja alinifundisha zamani juu ya utatu, akaniambia utatu usikuchanganye, ni mtu huyo mmoja amekuja kama allotropes of carbon. Diamine, diamond graphite. Akasema hivi, ni asubuhi amekuja, amekuja amevaa nguo ya bluu, apia reze mchana akaja amevaa nini, nguo nyekundu, jioni akaja amevaa nguo nyeupe, tukasema Mungu Baba Mwana na Roho Mtakatifu. Kwa Yesu alisemaje? Aliyeniona mimi amemwona Baba. Kwani Yesu ni nani? Ni Mungu. Mungu si ndio? Mungu katika nini katika, ndio maana Immanuel. Immanuel maana yake nini? Mungu katikati ya wanadamu Immanuel. Lakini sisi hatuna Immanuel sasa hivi, hatuna Mungu katikati ya wanadamu, tuna Mungu ndani ya wanadamu, ndio tunamwita nani? Holy spirit Allos Paracletos. Kwa hiyo Baba ndiye aliyechukua mwili akafanyika mwana akatukomboa, katika ukombozi wake. Baada ya ufufuo anakaa ndani yetu, anaitwa nani? Roho Mtakatifu. kwa hatuna miungu mitatu wa Kristo, tuna Mungu mmoja, different appearance. Kwa sababu ya nini? kazi mbalimbali mbali ya ukombozi, mtu mmoja aliyokuniambia Father in creation, son in redemption, holy spirit in fellowship with the believers. Andika hiyo, itakusaidia ukishindwa Kiingereza kabisa ya kutofautisha maana ya utatu. Is the same god, father in creation, Mungu Baba. Baba katika uumbaji. Baba maana yake mwanzilishi, sio mtu wa kiume, mwanzilishi. mm-mm. pater the source. Mwanzilishi, Baba mwanzilishi Mwana katika mwili si ndio, mkombozi, alafu roho katika ushirika na waamini. Ndio maana inaitwa siri, hii ni kubwa. Mungu alidhihirika katika mwili, ni kwenye Timotheo wa kwanza sura ya tatu mstari wa kumi na tano. Mungu alidhihirika katika mwili. Mungu alidhihirika katika mwili kwa ni choice yake. Mungu aliamua kuwa katika mwili. Sasa hiyo siku pe tabu. Tuangalie alichokifanya, naenda kuandalia nini makao, ili pale nilipo nanyi mwepo. Uko sawa eh? maana yake huu ni nini muunganiko, tunajuaje? Ndio maana anatufundisha hapa, alipokuwa anaongea hapa alisemaje? bali ninyi mnamtambua maana anakaa kwenu. Unaona anakaa kwenu eh? Naye atakuwa wapi? Ndani yenu, ni two people mm -mm. Anasema anayekaa kwenu ndiye atakayekuwa wapi? Ndani yenu. Anaitwa nini? Msaidizi mwingine, Roho Mtakatifu. Simple, no confusion, hamna confusion. Angalia anavyoelezea hapo, anasema sitawaacha ninyi yatima, naja kwenu. Amesema nitamwomba Baba awape msaidizi wengine. Sitawaacha ninyi yatima naja kwenu. Nani anakuja? Yeye. Yeah, yeah. Ndiye amesema nitamuomba Roho Mtakatifu akae nanyi. Alafu naja kwenu. Lazima uelewe matumizi ya lugha hapa. Nikisema mimi nitamuomba mtu atakuja kusaidia kuendesha gari, Alafu nazunga sema bado kitambo kidogo, Nitakuwepo kwenye gari. Nani atakuwa kwenye gari? Yule aliyesema nitaomba msaidizi. Okay. Kwa neno nitamwomba msaidizi Alikuwa anazungumza nini? Mauti yake? Sio kwamba Baba, ninaomba uwape Roho Mtakatifu, uwape Roho Mtakatifu, uwape roho mta... Alikuwa anazungumzia katika ufufuo, matumizi ya maombi kwenye kitabu cha Yohana. Tutaidiscuss kwa undani. Haleluya! Maana hapo ndo nachuka neno lolote mtakamwomba Baba atalifanya. <laughs> Haya, Baba, naomba unipe gari tano leo asubuhi. Unaamka asubuhi, hola, umetumia mstari nje ya muktadha. Angalia hapo anavyozungumzia hapa, hapa. Asemaje? ye aliye na mstari wa kumi na ngapi? kumi na tisa. Bado kitambo kidogo ulimwengu haunioni tena, asemaje? Bali ninyi mtaniona, bali ninyi mnaniona. Angoja tuanze hivyo kumi na tatu, mote kumi na nne, kumi na tisa. Bado kitambo kidogo na ulimwengu haunioni tena, bali ninyi mnaniona, na kwa sababu mimi ni hai, ninyi mtakuwa hai. Kwa nini? mm -mm. uhai gani wakati wa Jafa ni hai, mtakuwa hai? Walikuwa tayari na hema <laughs> walikuwa na hema. Ukiambiwa mtakuwa hai, maana yake nini? Kwa sababu mimi ni hai, nanyi mtakuwa hai. Unajua maana yake nini? itaingia ndani yenu na kuapa uzima, sio uhai wa kuvuta oksijeni na kuondoa carbon dioxide kwa sababu tayari walikuwa na hema. Au au jamani, mimi ndio inaelewa vibaya, walikuwa na hema tayari. Kwa hiyo walikuwa wanazungumza nini? Kukaa ndani yao kutoa uhai au uzima wa roho, uzima wa milele, kwa sababu mimi nitakuwa na uzima na nyinyi mtakuwa hai, au mtakuwa na uzima. Yesu alikuwa anazungumza habari za nini? Ufufuo wake, sio kujenga mahekalu wapi, majumba mbinguni. Asemaje? Akasema Yesu akajibu akamwambia, mstari wa ngapi tumefika? Ishirini. siku ile ninyi angalia angalia, anapowapeleka kwenye future. Sasa, siku ile ninyi mtatambua ya kuwa mimi ni ndani ya Baba yangu nanyi ndani yangu. Ee, umeshafika eh? siku ile niliwaambia, sijui kama ni hapa matumizi ya neno siku ile, saa yangu kwenye Yohana. Yesu alikuwa anamaanisha nini? ufufuo wake Siku ile ninyi mtatambua ya kwamba mimi mimi ni ndani ya baba yangu, nanyi ndani yangu, nami ndani yenu, naenda kuandalia makao, makao yapo ya, ya, yape, ya, hayo ni yapi? Mimi kuwa ndani ya baba, nami ndani yenu, nanyi ndani yangu, ni muunganiko union. Iko sawa? iko sawa. Sasa nataka nikuonyeshe kitu, ndio maana ilipofika, hii ni speech inaendelea. Biblia haikuwa na sura na mistari. Kwa sura ya kumi na tano akaanza kutumia mfano wa mzabibu, mkulima na matawi. Akasema, mimi ndimi mzabibu wa kweli, na baba yangu ndiye mkulima, kila tawi ndani yangu lizalo tayari. Anaenda kwenye nini? Muunganiko: mzabibu, tawi, mzabibu, tawi, bado ni union Sura ya kumi na sita anaendelea kuwaonyesha mambo yale yale. Haleluya! Sura ya kumi na sita anaendelea kuongea hapo, hii ni spichi inaendelea. Sura ya kumi na saba ndo ameanza maombi, akasemaje mstari wa, mstari wa kumi na tano kumi na saba kunatasemaje na yote alionayo Baba ni yangu, mwona ni yangwe, yote alionayo Baba ni yangu. Kwa hiyo nalisema ya kwamba atatoa katika lio yangu, na kwapasheni habari. Habari kumi na sita, bado kitambo kidogo hamnioni, au mimi nasoma peke yangu? Mnaona, hiyo bado kitambo kidogo nanyi hamnioni, na bado bado kitambo kidogo nanyi mtaniona. Huyu mtu alikuwa ameaga. <laughs> Huyu mtu alikuwa ameaga ilikuwa mnajua ma, maana ya kitambo kidogo ilikuwa maana yake akamatwe ateswe afe, kitambo hicho kinaisha siku ya tatu, anafufuka anawarudia. Ilitokea, ilitokea kwa alipokuwa nasema naenda kuandalia makao, aliporudi akawa ameshaandaa makao, sindio? Sindio aliporudi kwenye muda gani? Siku za mwisho wa dunia, alirudi wakati gani? Katika ufufuo kwa wanafunzi walikuwa wanatarajia nini? Kutiwa moyo kwa ufufuo wa Yesu Kristo, kwa sababu aliambiaje huku? Sasa hivi ulimwengu unafurahi na ninyi mnahuzunika, lakini bado kitambo kidogo na ninyi mtafurahi, na furaha yenu hakuna awezaye kuondolea. Katika ufufuo kuna furaha ya milele, yes, kwa sababu hakuna mtu ataweza kuondolea tena. Inaf, in fact, wanafunzi wake walichanganyikiwa baada ya kusema bado kitambo kidogo au mtaniona, bado kitambo kidogo mtaniona. Anaongea nini? Kama ambavyo mnachanganywa na nyiki hapa. Na wanafunzi wake walikuwa nakula mvurugano wa hatari. Mieleka. Walikuwa wanashangaa kama nyoa sasa hivi watu wanaangalia macho tu hivi. Apostle anamaanisha nini hapa? Anasema siamalize tu tukale, tufungue tu sasa kwa sababu naona hii shakuwa nzito. <laughs> Tulieni kidogo. Ngoja mvurugiwe kama walivyovurugiwa wanafunzi kwanza, alafu akaelewa baadaye. Sawa, angalia mstari wa ngapi? kumi na saba. Wakasemaje? Baadhi ya wanafunzi wake wakasemezana, neno gani hilo alilosema, eti bado kitambo kidogo nanyi amniona tena, bado kitambo kidogo nanyi mtaniona? Anatuvuruga eh? na hilo kwa sababu naenda kwa Baba. Kaenda kwa Baba, alikuwa anamaanisha nini amesema Baba yuko ndani yake. kumi na nane basi walisema, neno gani hilo alisemalo hilo, bado kitambo? Asema hatujui asemalo. Na nyie si amjui eh? kumi na tisa Yesu alifahamu ya kwamba wanataka kumuuliza, akawaambia, ndilo hilo mnaloulizana ya kwamba nalisema, bado kitambo kidogo, nanyi amnioni, na tena bado kitambo kidogo, mtaniona. Amin nawaambia amin. Sikiliza maneno kumba, ilikuwa nazungumza bari za kukamata kwake. Amin amin, nawaambia amin, ninyi mtalia na kuomboleza, ilitokea. Akasemaje? Bali ulimwengu utafurahi. Akasemaje? hicho ni kitambo eh? Ninyi mtahuzunishwa, lakini huzuni yenu itageuka kuwa furaha. Akaanza kutumia lugha ya mifano kuwafundisha vizuri. Akatumia, mwanamke azaapo yu na uzuni kwa kuwa saa yake amefanya nini? Imefika. Kwa anazuzia habari za utungu, si ndio eh? Akasemaje? kwa kwa anasema lakini akiisha kuzaa mwana haikumbuki tena ile dhiki kwa sababu ya furaha ya kuzaliwa mtu ulimwenguni. Sisi tuzizaliwa upya wapi? katika ufufuo wa Yesu Kristo, ina furaha hiyo habari yes. Kulikuwa na kwa wanafunzi, kulikuwa na kitambo kidogo cha huzuni, muulize Petro, wamemkamatawae <laughs> bwana wangu, wamempiga. Unaona yule ambao wanimwita mwalimu mwema, bwana wangu, wangu mlikula naye mkate, unasikia anakula buti la askari wa Kirumi pum, unasikia pum. Unaenda unasikia Ayaa. Unaangalia TBC pale unasikia msumari king, king ukigongwa msumari mmoja kwa mtu unayempenda ni kama unapigwa wewe misumari kumi na anachoma wewe misumari. Walikuwa na uzuni hawakuwa na ua, uzuni, uzuni. Siku ya kwanza siku ya pili wanaomboleza siku ya tatu habari kamili, Mariamu, kaburi liko wazi ah, ah. Petro na Yohana wakakimbia Yohana akasemaje? yule anayependwa na Bwana akakimbia kuliko Petro. Mtu wa kujifagilia akakimbia kuliko mwenzake, wakakuta akacheki, akakuta hamna kitu. Akasema, kwa nini mtafuta aliyekufa katikati ya walio ah, ha, aliye hai katikati ya walio kufa? Akasema, aliwaambia tangulieni mtakutana naye huko. Wakaanza kutangulia wale wasanyao, "Oya, man, niaje?" Ah, mimi niko navua hapo mwanangu, mambo gani? Atushachemsha mwanangu. Tulijua Bwana ni kama wale wengine tu manabii sana, hamna mwanangu, kaburi liko sasa. Acha kutuzingua wewe, umeshaanza mambo yako pale. Yuda Iskarioti ashakata kule asa, ah, lakini vipi? Lakini sasa, oya Petro, ah, nimetoka kuongea na Mariamu hapa. Mariamu kasemaje? Mambo ni shwanga, mzuka tunane pale duluti pale. Tunafanya nini pale? Tukae pale, tukutane alisema atatokea pale. Si alisema atatokea pale? Ee, atatokea pa Shindwa <laughs> kwa jina la Yesu. <laughs> Shindwa kwa jina la Yesu. Sasa mm. Yutani Tomaso akuwepo kwenye kikao cha kwanza, kikao cha pili. Mimi nisipoona mikono, nisipopapasa huku alipochomwa, niliona maji alitoka, mpaka nione kama pameziba, kama pajaziba, siwezi kubali. Akagusa, akasema, akapiga magoti, akasema, Mungu wangu na Bwana wangu akaanza kumwabudu akasema, this is God, this is the Father. Asema je, Mungu wangu alimwitaje? Mungu wangu na Bwana wangu. Nani alimwita hivyo? Tomaso Tomaso akasema, huyu ndiye yule ambaye maandiko yanamwambia Mungu katika mwili. Tomaso, Yesu alimwambieje? alimwambia, ah usiniite hivyo bwana, mimi ni mwana tu, mimi si Mungu. Alimwambia, umesadiki kwa sababu umeona? Ni heri anayesadiki pasipo kuona. Umeelewa eh? Umeelewa eh? Okay. Furaha itafunguka itafumuka pale. Yes. Umeelewa, maana bado kitambo kidogo sasa. Kwa kitambo kidogo ambacho alitakiwa kuhuzunika na kufadhaika ni wakati Yesu Kristo anakamatwa, anateswa, anauawa, alafu anakufa, siku ya tatu furaha yao inakuwa top notch. asemaje? hakuna mtu awezaye kuondolea. Angalia, hata persecution ilikuwa haiondolei furaha yao. Furaha ya mwamini haiondolei na kitu chochote, hakuna kinachoweza kuondoa. Unajua, walipigwa kwenye sura ya tano wa Matendo wa semaji ya Mitume, walipigwa alafu, bila asemaje, wakaondoka wakifurahi, kwa sababu furaha haiondolei na mapigo. Wakamfunga kwanza, wakamvua nguo, sura ya kumi na nne, kumi na nne, yeah, kumi na sita Wakamvua nguo nani? Paulo mbele ya soko Wakamchapa vizuri sokoni, sokoni, pio pio pio, sabini sabini zikapitishwa pale sokoni, yuko uchi. Wakamfunga na mikono pamoja na nani pale nani, Sila wakafungwa mikono, wakatiwa gerezani, mlango wa kwanza, mlango akafungwa ndani, walinzi wakawekwa wa kutosha itunaimbagatu Paulo na Sila waliomba. Ukiambia uomba kama wao, huombi, unaimba tu juu ya kuimba kwao lakini huko wasemaje? Wakaanza kumtukuza Mungu wakimba nyimbo za sifa na zaburi, wakaanza kupiga rekaseko paya ize geto breka la ya geto hey, raka baba uzuri mmoja, hawakufunga mdomo, walifunga mikono, umeachia mdomo. Ah, the gara flow man wakaanza rikotepayaga iketi karaba baba baba baba wasema mm, kuna watu wameactivate frequency ya mbingu hapa. Milango ikaanza kusema ngijingi ngijingi kamba zikaanza kwa wakanyanyuka, wakanyanyuka. Una activate frequency nyingine. Kwa nini? Ninayo furaha iliyoko ndani, naweza nikaitoa nje, au naweza nikakubali kuwa depressed. Kasema mimi ni mwamini, nina moyo wangu na moyo wangu, ninakufa na pressure, mimi nakufa na pressure, mimi pressure iko hamsini. Pressure mwamini mwamini mwamini, ulai mambo gani? Mwamini anajisifia na depression? Umesahau ya kwamba una roho? Furaha ya milele itakuwa juu ya vichwa vyao, huzuni na kuugua zitakimbia. Maana yake wanaweza kuactivate their newness in Christ. Nimeungwa pamoja na Kristo, haleluya. Unaanza kucheka, unasema Mungu mwenyewe anacheka, lakini ye aliye juu anacheka, anacheka, anacheka, ana furahi nini? Furaha ya milele itakuwa juu ya vichwa vyao, anasema nani? Isaya thelathini na tano, karudia mara mbili furaha ya milele huzuni na kugua, wale walio katika Sayuni waliofikia wale, wale mlima wa Sayuni ambao ndo usisemaje? Watarukaruka kama ndama, wale waliojiriwa na nuru ya haki, jua la haki lilivyo limewangazia semaje? Watarukaruka kama ndama wa mazizini sema Bwana alivyowakomboa mateka wa Sayuni, tulikuwa kama waotao ndoto, asema ndivyo. Kinywa chetu kilivyojaa nini? Kicheko. Wakasema hakika Mungu amewatendea mambo ya ajabu. Wakasema nini? Asema tulikuwa tukifurahi. Kwa furaha ni asili yetu, waliokombolewa wanafurahi. Kwa nini? Kwa sababu tuna kitu cha kuangalia. Ndio maana Paulo anasemaje? Furahini katika Bwana siku zote. Ndio maana semaje? Huzuni yenu itakuwa ya kitambo. Yes, sisi tumekuta kwamba kitambo cha huzuni kimepita. Tulipompokea Yesu, huzuni hatuna. Hatuna. Ndio maana semaje? Ufalme wa Mungu si kula na kunywa. Paulo anaandika kwa Warumi. Anaandika pamoja na mateso yake kwenda gerezani, anasemaje? Ufalme wa Mungu sio kula na kunywa, bali ni amani, haki na furaha katika Roho Mtakatifu. Ndio alivyoambia saa zile asemaje? "Msifurahi kwa sababu mapepo yanawatii." Furaha yetu iko kwenye hivyo vitu kama hivyo. Furahini kwa sababu majina yenu yameandikwa mbinguni. Na ili furaha hiyo ya milele inabidi yasifutwe. Kwa hiyo ni kitu ambacho unaweza ukatoa pepo leo, usitoe kesho, lakini kuandikwa jina lako mbinguni ni permanent. Unaweza ukafurahi mchana, asubuhi, mchana, jioni. Unakula dozi kutwa mara tatu. Wewe unakula painkiller kutwa mara tatu. Hujawahi kula dozi ya furaha kuta mara tatu. <laughs> rekaosepek <Rika dose> <laughs> nimekombolewa mimi. rekalezoa ezegeta <laughs> Yesu amenitakasa ayy. rakedobrekao uhitaji <laughs> comedian. Unaangalia mambo yaliyofanywa katika Kristo. Anasema ukiangalia kazi kombozi, ya ukombozi inaachilia furaha. Hivi unajua wakati Paulo, unajua mitume wakati wanachambua Zaburi ya pili walishia mstari, waliwacha mstari mmoja, akasema mbona mataifa wanafanya ghasia na mataifa yote wamewaza ubatili. Unajua chini yake nasemaje, lakini yeye aliye juu anacheka. Hiyo hawakusema walifanya, na anasemaje, mahali pale walipokuwepo pakatikiswa wote wakajazwa Roho Mtakatifu. Maana yake ukiwaona utafikiri nini? Walevi. Unajua kwa nini wanacheka? Wametoka kupigwa. ye yeah! <laughs> rete topa yake tosa, ujawahi kusikia kicheko cha Roho? Ndio hicho unacheka, kwa sababu ya mambo ya Roho na mwana. Paulo, kanisa la Wafilipi lilikuwa maeneo la Makedonia. Makedonia ilikuwa chini ya utawala wa Kirumi, walikuwa ni watumwa, walikuwa na shida walikuwa maskini. Unajua kanisa ambalo nilikuwa naongoza kumsupport Paulo ni kanisa la Makedonia ambao walikuwa ni watumwa na walikuwa maskini. Lakini umaskini wao uliongezea furaha. Anasemaje? Anawaambieje? Furahini katika Bwana siku zote. Kama hauwezi ku maintain furaha ya roho ndani yako, hii dunia inakuchinja. Na baridi ya Arusha unakufa mara mbili. Bora da. Tuna joto. Ukijikunyata kama kinda labata Ha. Mama yangu Masai unakatika. Tunasikia tu Bwana ametoa, Bwana ametoa. Nini? Mazao yaliungua shambani na yeye akaenda nayo. Sa so, nini? Aliibiwa hela, amekufa. Eh? Ana depression. Mwamini anatembea katika nini? Depression. Furaha ya roho iko wapi? Umesahau kisima cha furaha ulicho nacho. Ndio maana Paulo, Daudi alijua saini ya wokovu ni furaha. Usiniondolee furaha ya wokovu. Kama wokovu wako hauna furaha, umefundishwa vibaya. Furaha yenu hakuna mtu awaondoleaye. Kwa sababu nini? Furaha ya roho Haleluya, ni matokeo ya kuwa na nini? roho ndani yako. Niliwaambia chochote cha roho kichoko ndani yako kinaweza kikawa silent au kikawa expressed. Kinaweza kikawa kwenye utulivu au kakinyanyua, pa haleluya, haleluya! Lakini unasikia yaani, kichwa kinauma, nimewaza sina jibu, yaani sasa hivi Mungu niondoe nitakufa hapa. Hiyo sio namna ya mwamini. Umewaza una jibu, switch frequency. Haleluya! nenda kwenye akili ya roho, anza kujaa roho, anza kufurahi katika roho, anza kunena kwa lugha. Kwa nini? Umeungwa pamoja na Kristo. Haleluya, haleluya, umeungwa pamoja na Kristo, wewe ni makao ya Mungu, Mungu anakaa ndani yako, kwa unaweza wakafurahi. Imagine umehakikishiwa kwamba wewe ni raia wa mbinguni milele wewe unanyakulika hapa ulipo hauwazi itakuwaje? Yes, siku ile unachokufurahia. Ah, yaani maisha sijui kipi kinawapaga wengine furaha, mimi najua Kristo aliyeko ndani yetu. Haleluya! Kwa hiyo naweza nikaamua tu nikafurahi leo. Leo ni siku yangu ya kufurahi, ya Kristo yuko ndani yangu. Kristo yuko ndani yangu. Unajua nikwambie, Paulo alipokamatwa na akaikwa gerezani. Unajua hivi, mwanaume mtu mzima umewee kuvuliwa nguo sokoni ukapigwa, hiyo ni moja. Kama usipokaa makini, in fact ndiambiwaga wale wazee wamasai wanavyopigwaga sabini, akili zao kama zinaruka kidogo zina, yaani kila ukikumbuka ya kwamba ulienda ukafunguliwa, hambu cha hamba barahati zikapiga mpiu, mpiu kumi, ishirini, thelathini, arobaini, hamsini, sitini na kijiji kizima kionje sabini. Na hapo ukipigwa sabini utakula na zingine sasa, kwenda kwenda kwenda kwao, inaweza kama kufika mia. Alafu kijiji kizima sasa alipigwa sabini, uwezi kaa kwenye kiti, unakaa hivi wiki ya kwanza, wiki ya pili unaanza unakufa na depression. Paulo afe na depression, Paulo afe na depression, so mwanjani niache Paulo, mimi nife na depression. Ni afadhali nionekane siko serious na maisha kwa kuchekacheka. Unajua Neema, mke wangu, alikuwa anapenda kuniambia inaonekana huko serious na maisha, sababu anaweza kaja na bonge la tukio akaniambia bim bim bim bim limemka. Akishalisema. Sasa <laughs> <laughs> <laughs> huyu <laughs> <laughs> mwanaume gani yuko serious na maisha? <laughs> Ndio maana niko hai mwanangu. Kuna vitu nimepitia, kama sio na furaha ya roho, mimi nisingekuwepo hapa. Anasema rafiki yako amekublock, rafiki yako ameambiwa watu wasimfuatilie, rafiki yako amefanya hivi, rafiki yako amefanya eh, msinitumie tena. Ndio anasema hivi. Mm, ni wewe. Mm, ni wewe. Unasikia tu pressure imeshuka, unasikia kaburi limeandikwa RIP Shemeji Melayeki Mole, alizaliwa akazikwa, akafa. Kwa sababu gani? Alipingwa kwa sababu ya Injili, aliachwa na marafiki alikuwa anakusanya watu mia tano wamefika thelathini. Baada ya thelathini wamefika ishirini. Baada ya ishirini wamekuwa watano. Baada ya tano yeye na mke wake. Hapo kama una furaha ya roho unakata hii asubuhi. Tuna tunakukuta umekauka hivi mm. Mm. Unaandika pale majina ya watu ambao uliwapigia simu na hawakuja kwenye fellowship. Unaandika pale. Nimempigia Ebeneza ameenda kulima. Nimempigia Salome, amesema mista Kili kanisa. Nimempigia Radi hajaja. Nimempigia Rade, unasema unatuma una message Jumamosi, wanakuja sifuri Jumapili. Huko hapo umekuwa mm, mm, mm. Unasikia tu mm, mapigo ya moyo yamepungua. Tunasikia qualification na kuendelea, kwa hivyo duniani haipo. Unasikia mpelekeni wapi? Mochwari. Sikia, naenda kuoshwa na watu sio? Wajua wanakuchapa hivyo wanakuosha mapema namna hii. Ngoja nizeeke kwanza <laughs> ah, okay, nakwambia ndugu zangu, kama hujajua kinachokumkeep mtu kwenye furaha kwenye huduma wakati wote ni furaha ya roho. Wewe unawapigia watu wazima kumi waje kwenye seli hawaji, na hujui kufurahi mm, mm, mm. Hmm, utaongea mwenyewe. Utaongea mwenyewe. Umewaalika kumi waje kambi. Kaja sifuri, kaja mmoja, kaja nusu. Aliyekuja haandiki notes. Utazimia. Ukigeuka waangalie kama anaandika notes. Na huko hujui kufurahi <laughs> niachie mimi nifurahi. Eh, rakabete. Niachie mimi nifurahi. Alafu kesho narudia tena kuwapigia simu hiyo. Uwezi kufanya kama uwezi kufurahi. Kesho unaamka simum yani, leo unaamka saa tatu sababu sikuweza si kulala, unaangalia bati pale unahesabu. Ebeneza ndo amekuwa hivi siku hizi, unaangalia kwenye picha, yuko kwenye huduma ya motomoto national minist Wameposti pale amenyanyua mikono na alikwambia nitakuwa nakuja kwenye huduma kila siku. Ameposti pale kanyanyua tunakuabudu Bwana. Huko hapa so. Mm. Kwani unasema kwani umeingia YouTube? Kwani umeingia YouTube? Kwani umeingia YouTube? Unaingia WhatsApp tata unamwambia amempost aposto mapokoso mapokoso. Na alikwambia kuanzia leo ni baba, nitakuwa mtoto wako. Nitakuwa najifunza kwako. Umeona amempost. Huyu ni baba kweli kweli. Ah, ah. Kwa mimi ni nani? <laughs> Kufurahi wafwa, jifunze, furahini katika Bwana, sio kwenye mara zenu. Katika Bwana siku zote, msilewe kwa mvinyo. Ah, ndugu yangu, ilichobaki mimi ni kwenda kunywa pombe ili nimeendiani furaha ambayo ni ya kitambo, lakini furahi katika Bwana siku zote. Ndio maana nilikuwa napenda kwenda kuomba bichi kwa sababu ukiomba katikati ya maji hamna anayesikia sauti yako, maji anabeba sauti mbali. Ea, anasema kuna kichaa mmoja yuko pale kwenye maji <laughs> ndio huyu hapa anahubiri. Kesho ananiona kwenye maji kama kichaa, kesho ananikuta jukwani na hubiri. Nakwambia, namshukuru Mungu kwamba magari hayatoi sauti. Hazi kyeto break atose. Unafurahi katika roho. Weka kistaarabu utakufa kistaarabu. Na yenyewe pia ni kufa. Unakufa kiume na tai shingoni. Anasema yule kijana aliyekuwa mstaarabu, alivyoachwa, alikufa. Umeona? Sababu alivyoachwa alifanya nini? Akaanza kufikiria namna alivyoachwa. Mimi wako niacha. Mimi wewe usiwachwe, wewe ni nani? Furaha ya roho ndio inakupick kwa kip all the weather. Mimi nishawahi kupigwa buti, sio kibuti, buti. Unajua kibuti ni kwamba mtu umeongea naye alafu akakataa, kibuti. Buti miaka sita, unakaa na mtu alafu nasikia nasikia ye ongea na simu. Alo, alo, we ni nani? Unasemaje? naomba niongee na mwenye simu. ameenda kuoga. We. We. alafu ulikuwa kijana wa watu, Mkristo. Unajua Mkristo you don't touch. Miaka sita unakaa naye tu Nilianza kuja nyimbo. Subira yangu ndo iliyonipoza, ngoja ngoja, nikasema shitwa shitwa. Ilikuwa jioni kama hizi, saa hizi, nikawa nasubiria giza lije. Giza liliposogea, nikaenda katikati ya uwanja, nikaenda katikati ya uwanja. Umefikia maana ya shout for joy, utashout pale chawa rete pa ya getos kwa mara ya kwanza mimi nimekula, sijasikia appetite. Mimi hata nikiwa na malaria nilikula na nasikia utamu kwenye chakula, nilikula chakula kama nakula pamba. Lakini nilipoenda nikapiga raka, nikapiga tongues, kesho nikaenda nikapiga tongues, kesho kuna kena kanyo, ilikuwa ni crazy move. Mimi ukiona mtu anachanganyikiwa wakati ameachwa wa ni kwa sababu ajui mambo ya roho, atachanganyikiwa kabisa. Alikuwa anasoma UDOM, nilitembea kwa miguu kama naelekea UDOM sijui nirudishia wapi. Ilikuwa malaika tu aliniambia toka acha ujinga wewe. <laughs> Hapo nikarudi, kasema ye. Yeah! Nilipojaa roho ni kama vile akili ikarudi. Kwa sababu haulewi kwa mvinyo unajazwa nini? Roho ambapo haina nani ufisadi. Eh, Jumamosi nikaisubiria mchana pametulia, nikampigia simu mrembo. Nikamwambia hello sister. Unaniita sister? Sio baby, sister. Hello sister. Vipi unaendeleaje fresh? Say, ah. Mwanangu, wanangu ulikuwa ukiniacha zamani, nilikuwa najua. Ila sasa hivi najua mtume, siwezi kufa kwa ajili ya mtu. Kasema, Adamu, jikiwa, <laughs> kama wewe dunia hii yote inanisubiria sijawahubiria Injili. Lazima niwafikie alikuwa niwafikia. Akasema, Adamu, umechanganyikiwa. Nikasema niko fresh, kama kuchanganyikiwa ndo huku, ukitembea na wewe ustaarabu wako ustaarabu. Mm, niko pale. furaha hiyo Uzuri moja hakuna wezaye kutondolea. Haleluya! Unaweza ukatazama maisha katika mwanga wa Kristo. Unajua matokeo yalipotoka, nime disco. Kwa hiyo, yani mi sijui kwa kweli, yaani mimi sijui nitaishije maisha yangu yamefika mwisho. Maneno gani hayo? Shindwa kabisa. Maisha yako yamefika mwisho, kutoka wapi? kuna watu wengine inabidi wapigie kelele wajanyuke. How can you say maisha yangu amefika mwisho? sijui itakuaje, sijui itakuaje, sijui itakuaje, na unaongea kilokole. sijui itakuaje, sijui itakuaje, itakuwa hivyo hivyo <laughs> ah, hamka, switch the rams. Haleluya hii. Hey, jaro wewe, unafikiri mateso unayopitia alifanya pitia Paulo gerezani gerezani akaanza kuimba, sema kuimba. Yeah, na uchague nyimbo vizuri, usiimbe nyimbo za kicheza naza siku hizi za Kristo, ambazo za kipagani. Nasema najua kwa nini umejaruhusu. Eba Mungu wangu, wewe wajua sababu kwa nini. Bwana Yesu uko wapi? Ujui, ujui mpenzi wa njia gani umekwenda, nitamwona ningekuwa na mabahuoti. Nyimbo za kitoto kabisa. How can you sing like that? Ingeruka upe milima, umeachwa. Haleluya! No, don't get depressed, don't get depressed. Sema I don't get depressed. Ndugu yangu nisipigiwe simu, ame ana depression. Kuna mwamini mmoja Global Family Gathering ana depression nini, aliachwa na mwanaume, alafu mwanaume mwenyewe nini, asiamini sanamu hu shu sagafula, ha. Ha, bismilahi rahmani bismillahirrahmanirrahim taala wa barakatu, ili nini sasa unasema huyu alikuwa kwenye kambi kweli? Ndio maana kwenye kambi alikuwa mstaarabu, alikuwa tukifurahi katika roho yuko hivyo mm. mm. mm. akapigwa kibucha akasema mm. <laughs> <laughs> <laughs> <Haleluya! laughs> ah! you have to change that. Walifurahi, angalia, wakihesabu ya kwamba wamestahili kupigwa kudharauliwa kwa ajili ya jina hilo. Ah! Sababu ni hilo jina, hilo jina ndio linatukeep mjini. Haleluya! Inatufanya tu hai. Paulo anasema, kuishi kwangu ni Kristo na kufa ni faida. Maada ninaishi Kristo anapata advantage. I'm not worried about anything, by the way. Nimegundua tangu, wa, tangu nianze kuogopa hakuna wakati nilioogopa nikabadilisha kitu. Kwaaje. In fact, nimekuja kugundua hata kifo sio cha kuogopa kabisa. Alafu unajua kufa ni rahisi. Pepe pepe imeondoka. Unaogopa nini sasa? Hivi unajua kuna mtu anapiga hesabu wakati anakufa? Hakuna gae hesabu kwenye kufa. I, i, imefanyika hiyo rahisi. Sasa kwa hiyo ndege ikianguka, ndege ikianguka utasikia imeanguka, utasikia tu umekufa. Gari ikipata ajali, ukisikia maumivu ujafa. Ukifa Asema, ukisikia pa, ujue imekukosa, alierusha hana shabaha. I have joy, Haleluya. Simama kama miguu yako. Naweza kufurahi hey! Hey! Katika roho joy, I got joy! Hey! Ah! Hey! Ah! Hey! Unajua nisikia, mtu mmoja anaimba kama ndama kama ndama kama ndama. Nikasema, sasa mm-mm. Mbona wafanyi kama ndama? usiimbe kama ndama uh-huh. Watarukaruka kama ndama mwako na ndama. Hey! <laughs> Hey! Hey! Ha, ya, ya, ya. Hey! Kama ndama wa mazizini, unaletea wa taarifa mbaya, usiangalie hiyo taarifa mbaya, mwambie ninayo furaha ndani yangu, huzuni na kugua utakimbia. Hey! Ha, ya, ya, ya. Hey! Paulo alipofunga mikono akasema, ha ha ha reke seke paya iketopreke araketope ya kato mesiprekateyama izoprekalaga eketezepe hakarabababa, wakasema watu hawa wamelewa. Wajua kwa nini? Walikuwa ni helter skater. Wako hapa na hapa racket. SK, Osape, Isope, Akaba. Haya haya haya. Eh! Akarake, Osape, SP kado. Opa yaga. Eh! Akarabe kado so. Ah! Wanasema wamelewa mvinyo mpya. Potelea pote. Waseme nimelewa lakini najua anachokifanya. I'm switching to my normal frequency. I'm conquering life. katika DNA yangu hakuna huzuni ndani yake, kuna furaha ya milele, hakuna huzuni. Usiwe mstaarabu ufe kisembe, be spiritual minded, ni ukiroho, kufurahi katika roho. Paulo alijua wa Wafilipi wana matatizo, changamoto ilikuwepo, lakini waliwaambiaje? Furahini katika Bwana siku zote, furahini katika Bwana siku zote, furahini katika Bwana siku zote furahini katika Bwana siku zote. Hey! Unasoma, unasoma kwenye Luka pale ishirini pale Biblia inasemaje? Yesu saa hiyo hiyo akafurahi katika Roho. Kama Yesu alifurahi katika Roho, wewe ni nani? Na hiyo kufurahi katika roho ni neno la Kigiriki Agaliao ina maana mawili, agan halomai, maana yake ni too too too much jumping, too much leaping, too much jumping leaping, yeah yeah yeah yeah yeah, katika, hey hey hey, furaha ya roho inaku keep going inakusaidia uendelee mbele, usonge mbele, usonge mbele, hey! Unajua walisemaje? Kwenye kambi ya Waebrania kuna kelele nyingi sana, wakasemaje? Hakika Mungu amewatendea mambo ya ajabu. Wakasemaje? Ni kweli Bwana alitutendea mambo ya ajabu, nasi tulikuwa tukifuraha Ayayayaya, ayayayaya, ayayayaya, ayayayaya, ayayayaya, ayayayaya. Ninayo furaha isiyoneneka. Joy unspeakable, Joy that cannot be uttered. Furaha isiyoneneka, furaha isiyoneneka, furaha isiyoneneka, ninaye roho yeah. Aliyeungwa na Bwana ni roho moja na kwa naweza kuwa na furaha ya Roho Mtakatifu ndani yangu Ngoja nikuambia ukweli, hata baada ya kurukaruka hivi umeanza kujisikia mwepesi. Kama kichwa kilikuwa kinaanza kuumwa kimeanza kuachia, kwa sababu furaha ni dawa, furaha ni dawa, furaha ni dawa, ah. Woo! The joy of the Lord is my strength. Furaha ya Bwana ndio nguvu yangu. Furaha ya Bwana ndio nguvu yangu. Furaha ya Bwana ndio nguvu yangu. Furaha ya Bwana ndio nguvu yangu. Aya ya ya ya ya ya ya ya. Hey! Hey! Ah! Sitaji usalabu. Nimekataa. Mpaka waseme nimelewa. Lakini waokoke watu elfu tatu. Eh, cha muhimu ina matokeo ya kiungu. Hey! Hey! Hey! Hey! Hey! Hey! Furaha ya milele itakuwa juu ya vichwa vyao. Huzuni na kugua vitakimbia. Huzuni aiondoki kistaarabu. Huzuni Kimbia huzuni, kimbia huzuni ya hey! Mshike mtu mmoja, mwambukize furahaaebaa Nguvu za Mungu zinashughulika na mambo yangu. Nina report iliyo bora zaidi. Kuna utendaji wa Mungu kwenye ya maisha yangu. Nina report iliyo bora zaidi. Huzuni sio sehemu yangu. I have the best report. I have the best report. I have the best report. Upendo wa Mungu kwenye ya maisha yangu. Baba ananipenda. Alijitoa kwa ajili yangu. Alitoa hai wake kwa ajili yangu. Hey! <laughs> Hey! Aga, ninayo furaha. Sina matatizo yasiyo na utatuzi. I got joy. Unajua, wa watu wajui, wakati mwingine unapofurahi katika roho unarekebisha mambo mengi sana, ambayo akili haiwezi kurekebisha. Nani ambaye angefungua mikatale aliyokuwa amefungwa Paulo? ilitosha kuziachilia nguvu za Mungu wa nini? Kwa furaha. ilitosha kuziachilia nguvu za Mungu nini? Kwa furaha, ninaweza kuachilia furaha hiyo hey, hey, hey. Biashara inaimarika kwa ha, ha, ha, ha, sababu furaha ya Bwana ni nguvu zangu, furaha ya Bwana ni nguvu zangu, furaha ya Bwana ni nguvu zangu, hey! Minyororo inakatika, unaponyoka, unapofurahi, unaposheka, unaposhangilia, minyororo inakatika, minyororo inakatika, minyororo inakatika, minyororo inakatika, minyororo inakatika. Ni nini kinachokushinda? Ni nini kinachokutesa? Minyororo inakatika. Akili yangu yananiambia roho yangu nasikia inawezekana, inachilia kwenye roho yangu, furaha ya milele, the best joy. Hakuna niondoleha wanaposema Inchi yako ni arobaini na mbili kwenye kufurahi. Wewe uko kwenye top, wewe kwenye top wakati wote. Katika inchi hii inaitwa ufalme wa Mungu, furaha ni lugha ya kawaida ya kila siku, huzuni na kugua zimekimbia. I got joy man. I got joy man. I got joy. I got joy. Aa eoa ninaendea milango iliyofungwa na yanafunguka kwa sababu mimi ni supernatural man, mimi ni supernatural woman. Ninaendelea milango iliyofungwa na yanafunguka. Kwa nini? Haya msupanacho, kama ilivyokuwa ilivyokuwa kwa Petro, kama ilivyokuwa kwa Paulo He hey, hey, hey. Haya ya ya. Hey. Ukame kwenye huduma yangu inaisha, ukame kwenye huduma yangu inaisha, huduma yangu inaanza kuwa na matokeo, haizai mazoea mazoma, haizai mapoza tena. Hey. Ah. Yes. Hey. rekabayasi hakarikabeba mazeteteleba <laughs> Lakini yee aliye juu anacheka anacheka, wakati wanamsulubisha Yesu, lakini yeye aliye juu anacheka. Hawajui kitakachotokea, ninajua kilicho kitakachotokea. I will never be stranded, sitachanganyikiwa, sitakosa cha kufanya, ninajua cha kufanya. Uh, I know what to do now. <laughs> Sijui nitafanya nini, najua cha kufanya. Ninaona njia, ninaona njia, ninaona njia, ninaona njia, ninaona njia. Ninaona njia, ninaona njia ya kupenyeza injili kwenye chuo hiki, ninaona njia ya kupenyeza injili kwenye mji huu, ninaona watu kila mahali, ninaona watu kila mahali, watu, kila mahali. Watu kama mchanga wa bahari watu kama nyota za mbinguni, ninaona kama Bwana anavyoona ah! Dunia yote inajaza maarifa ya tukufu yake kama maji yafunikavyo bahari. hey! ai sikle ale ninaona sawa. hey. hey. Changes are happening, vitu vina adjust, mambo ambayo sikuwa na majibu nayo Mungu anayarekebisha mwenyewe. Mkono wa Bwana unatembea kwenye hivyo vitu ambavyo mimi niliishia. Mwisho wa akili yangu ndio mwanzo wa utendaji wa nguvu zake. Mwisho wa akili yangu ndio mwanzo wa utendaji wa nguvu zake, kwa sababu una hekima ya dunia na hekima ya Mungu. hey! Hey, I receive right now. I receive right now. I receive right now. I receive right now. I receive right now. I receive right now. I receive right now. Hey. Hey. Ha. Sijui Januari itakuwaje lakini leo najua Mungu anashughulika. Mungu anapambana wa upande wangu. Hekima ya Mungu ni kufurahi katika roho. Wani waambie kitu. Wakati wa Israeli kila mara wakiona jeshi ni kubwa kuliko wao, nabii anasema wekeni waimbaji mbele, wekeni waimbaji mbele, wekeni waimbaji mbele. Hajaambia lieni na kuomboleza, kwa sababu maadui zenu ni wengi kuliko ninyi, wana silaha bora kuliko ninyi. Ukiona hivyo, weka waimbaji mbele, weka waimbaji mbele, weka waimbaji mbele. Hiyo ndo namna ya kupigana vita vyako. Unasema raka baya. Hete topa. Hize kota ya. Mete tepla. Heta libra hazi. Mate topa ya. Haya ye rakaba. Yeze mandareba. Haza kata plaka. Haze kete keze. Maza kota raba. Haze kete reko. Maze ke lagaba. Hake tarye manda. Hete pepepe. Hiyo ndo namna ya kuweka waimbaji mbele. Unaanza kutabiri. Ninafuka hapo. Inavuka hapo, inavuka hapo, inavuka hapo, inavuka hapo, inavuka hapo, inapita, ninapita, ninapita, inapita, inapenyeza, inaingia sehemu nyingine, inaingia kwenye ushindi man. Sina majibu, ninayo furaha katika roho. Hmm, things are changing, things are changing, mambo yanabadilika. Ndivyo ilivyo na ndivyo itakavyokuwa. Mambo yaliyokupa uzuni, shangilia leo kwa ajili ya hivyo vitu, kwa sababu nguvu ya Mungu inatenda kazi, nguvu ya Mungu inatenda kazi Nguvu ya Mungu inatenda kazi. Nguvu ya Mungu inatenda kazi. Nguvu ya Mungu inatenda kazi. Kama kuna pepo lilikuwa limekaa mahali Saa hizi linakimbia, moto unamwapia, moto unamwatia, moto unamwatia, hawezi kukaa pale tena, hawezi kukaa pale tena. Kama ni nguvu za giza, nuru imekuwa nzito, nuru imekuwa nzito, giza linaondoka, giza linaondoka, giza linaondoka! Hey! Hey! Ay, ay, ay, ay! Woo! <laughs> Paulo anasema, Petro anasema kwa furaha isiyoneneka. Furaha isiyo ya ulimwengu huu, furaha iliyo ya milele. Unajua kama una direction ya huduma yako furahi tu furahi tu, haujui utafanya nini furahi tu furahi tu. Furahi tu. Cheka kabisa. Hey, I have joy. Hey. Yesu ametuketisha mahali pamoja na yeye ili muda wowote tunapotaka kuchukua furaha yake tunachukua bila kuomba mtu, access of the father. Alipo ndivyo tulipo. Utendaji wake ni utendaji wetu, utendaji wetu ni utendaji wake. Ndani yetu anavyojiona ndani yetu tunajiona hivyo hivyo. haya ya ya ya ay