Eea watu naye, ametia ndani yetu neno la upatanisho. Ile kule kupatanishwa kwangu na Mungu kumezaa huduma ya upatanisho. Sema ninayo huduma ya upatanisho. Kwa ukisikia neno upatanisho, inakuja nini kwenye kichwa chako? Dhabihu, kwa sababu mpatanishi kati ya Mungu na wanadamu ni nani? Ni Yesu Kristo. Tuko sawa eh? Kwa tunapo huduma ya upatanisho ni kutangaza nguvu ya dhabihu ya upatanisho ambayo ni nani? Yesu Kristo. Kwa kila aliyepatanishwa na Mungu anao anao hiyo huduma analo hilo neno. Sema nina neno la upatanisho, sema nina neno la upatanisho, sema nina neno la upatanisho. Mwambie jirani yako wewe una nini? Mwambie wewe una nini? Mwangalie usoni, mwambie wewe una nini? Amen. Amen. Ametia ndani yetu neno la lapasha, akasemaje? Basi tu nini? Tu wajumbe. Neno wajumbe pale, maana yake nini? Ambassadors maana yake ni kama vile umetumwa mahali ukasa, ukafanya habari za inchi nyingine. Nchi hiyo ni nini? Falme wa Mungu. Tu wajumbe. Mwambie mwenzako, mimi ni mjumbe. Tu wajumbe kwa ajili ya Kristo, kana kwamba, angalia maneno, kana kwamba Mungu anasihi kwa vinywa vyetu. Umeona maneno? Kwa Mungu akitaka kumwokoa mtu anampiga radi. <laughs> Anasihi kwa vinywa vyetu. Sema kinywa changu. Fanya hivi, kinywa changu. Kinywa changu hakipaswi kufungwa. Nikifunga kinywa changu, nimefunga kinywa cha Mungu. Umesema maneno mazito, unajua? Eh? Unajua, haya ni maneno mazito eh? Umesemaje? Kana kwamba Mungu anasihi kwa vinywa vyetu, iko sawa? Maana yake Mungu akitaka kumwokoa shangazi yako anatumia nini? Kinywa chako. Akitaka kumwokoa mjomba wako anatumia nini? Kinywa chako. Akitaka kumwokoa jirani yako anatumia nini? Kinywa chako ko. Ndio maana lengo la kwanza Ibilisi ni nini? Funga kinywa Mitume waliambiaje? Msiseme tena kwa jina hilo, kwa sababu ishu ni nini? Ni kusema <laughs> kusema. Niwaambie ukweli, sisi tulioko hapa tukianza kuwa na kiherehere cha kusema habari za kazi ya Yesu, ukanda huu ni mdogo sana. Kila mtu akitoka hapa na kiu ya kuambia watu, kila siku silali bila kuambia watu wawili Ndugu yangu kambi inayokuja hapa hapa tutosha. Amesemaje? Mungu anasihi kwa vinywa vyetu. target ya kwanza ya adui ni usiongee. Kwa nini unanyimwa nafasi? ni ili semayi nini, usiongee kwa sababu nguvu ya Mungu inasafiri kwa maneno unayoyatoa wewe. Nguvu ya Mungu inasafiri kwa maneno unayoyatoa wewe. Mwambie mwenzako nguvu ya Mungu iyokoayo inasafiri kwa njia ya maneno. Nakumbuka jana tumesoma Cornelio, akasemaje? Paulo alisemaje kwenye Petro, kwenye Matendo ya Mtume kumi na moja kumi na nne asema atakuambia maneno ya kupasayo ya, ya, ya, ku, ya kuokoa wewe na nyumba yako. Nini maneno? Sema, injili ni maneno. Mguse mwenzangu, mwambia injili ni kusema, Injili ni maneno. Moja, niwachekeshe kidogo. Wangapi kwa tayari kucheka kidogo? Nawafundisha okay. a mwaka, mwaka juzi elfu mbili na elfu mbili na ishirini na moja nilikuwa na na magrupu fulani ambao watu walikuwa wanajifunza, wengine kutoka nje. Kuna ndugu mmoja alipoona nasisitiza kuhubiri injili akachukia kuhubiri, anachukia, ni mkristo eh? akachukia kwamba nasisitiza e kuhubiri injili, akasema, mimi sina haja ya kuhubiri Bwana, mimi naishi tu vizuri, napenda watu watu wakiona matendo yangu wataokoka wenyewe Ngoja uh, yule mwanamke Msamaria <clears throat> matendo yake angemwokoa watu wangapi ndani ya huo muda mchache? Samaria yote ingeokoka. Hiyo ni moja. Sikumjibu hilo namna hiyo, nimwambia hivi, thank you bro. Nikamuuliza how many people are saved by your living Nasema yes, ya Kiswahili. Nikamwambia hivi, ni watu wangapi wameokoka tangu ulipoanza fanya nini? Kuishi. Hujafungua nini? Kinywa. Kwa sababu tuko sisi tuliofungua kinywa wenye idadi. Si ndio eh? Tuna watu waliosema ndio kwa sababu tumefungua nini? Kinywa. Ye yeah, amekaa Misri hakuna aliyeokoka, anajitahidi tu kusema, anajitahidi tu kupenda watu, anajitahidi kufanya kazi zangu vizuri, watu wakiona wataokoka. Okay. Hivi, Waislamu hawana matendo mazuri? Kwa hiyo watu wakiona Waislamu wenye matendo mizuri wanaokoka? Kwa maana yake unataka kumuondoa Yesu, utembee wewe uonekane watu waokoke. Yesu mwenyewe, sikiliza, Yesu mwenyewe aliyekuwa mwema bado alihubiri. Yesu akuhubiri, alihubiri. Nipomuuliza ni wangapi wameokoka kwa kuishi kwako, akasema "Who knows?" Akasema, "I know." Sema nani ajuae, inawezekana kuna watu wameniona wakaokoka huko. Huyu ng'ombe wa nchi gani? Unafikirije namna hiyo? Eti nikija hapa nikitembea tembea mnione, eh, okokeni basi okokeni. Okokeni. Napita mtaani, hai mama, naendeleaje? Chukua hii mia tano kale na sasa, sasa, eh, amenipa mia tano naokoka How do you think like that? Pamoja na kwamba mwenendo mwema ni mzuri, lakini haiokoi hata mende. Injili ni nini? Maneno, mwambie mezako, maneno, nguvu za Mungu ziokoazo. Yaani, Mungu ametuamini sana kiasi kwamba katika maneno yetu ameweka neno lake na nguvu ya okoayo wewe uliokoka kwa kumwona mtu anayeishi vizuri? Wewe umekuwa Mkristo kwa sababu ulimuona Mkristo anaishi vizuri? Ulifundishwa nini? Injili ulihubiriwa, Injili. Kwa hiyo asemaje? Ametupa akana kwamba Mungu anasihi kwa vinywa vyetu. Sema Mungu anasihi kwa vinywa vyetu, Mungu anasihi kwa vinywa vyetu, Mungu anasihi kwa vinywa vyetu. Kwa hiyo anasema, hiyo ndio namna Mungu anasia kwa vinywa vyetu. Mmeelewa maneno, eh? Lakini si kwa akili zetu, yale maneno. Hatubiri kwa ufasaha, hatutegemei ufasaha wa maneno, hategemei hekima ya kibinadamu. Tunategemea nini? nguvu za Mungu. Na ndio maana nataka nikuonyeshe kitu hapo, kabla ya kuwaambia wowote mtakaoondolea dhambi wameondolewa, alianza kufanyaje Akawavuvia, akasemaje? Pokeeni Roho Mtakatifu. Umeona maneno eh? Pokeeni Roho Mtakatifu ina maana kitendo cha kwenda kuwaondolea watu dhambi kwa injili ni jambo la kiroho, ni jambo la kiroho. Pokeeni Roho Mtakatifu, alafu akasema wowote mtakaoondolea dhambi. Sema kupokea roho kwanza kupokea roho kwanza. Luka namna alivyoandika habari hiyo, ameandika kwa uzito wa ajabu sana. Luka ishirini na nne. Luka ishirini na nne. Luka ishirini na nne. Luka iko mbele ya Marko. Luka ishirini na nne. Tuanze kusoma kwanzia arobaini na sita mpaka arobaini na tisa nikuonyeshe kitu. Arobaini na ngapi? arobaini na sita. Tusome wote, akawaambia. Nani anaongea hapa? Yesu ko Yesu mwenyewe, alipofufuka akuaonyesha miujiza tukasema, unaona nimefufuka. Unaona alitumia muda gani? siku arobaini, akifanya nini? akifundisha kwa nini asiwaambie meona nimefuka eh? Inatosha. Aminini kwenye Luka ishirini na nne ishirini na tano alipogundua kwamba hawajaamini na wamemwona, angewaambia tu ni mimi, inatosha. mm -mm. E, enyi msiofahamu wenye mioyo mizito ya kuamini yote waliosema manabii, je, haikumpasa Kristo kupata mateso haya na kuingia katika utufu wake? Akasemaje? akaanza kutoka Musa, anafanya nini anachambua maandiko. Akaanza kutoka Musa na manabii wote akawaeleza katika maandiko yote mambo aliyomuhusu we mwenyewe. Walipokuwa hawaamini alifungua kinywa, sema fungua kinywa, alifungua kinywa, akaanza kutoka Musa na manabii wote akawaeleza katika maandiko yote mambo aliyomuhusu we mwenyewe. Alifundisha, sema kufundisha, okay. Lakini ukienda kwenye arobaini na sita akasemaje? Tusome wote, akawaambia ndivyo ilivyoandikwa kwamba Kristo atateswa na kufuka siku ya tatu, ehe. arobaini na saba na kwamba mataifa yote ehe, watahubiriwa kwa jina lake habari ya nini? Toba na ondoleo la dhambi kwanza tangu Yerusalemu. arobaini, arobaini na nane anawaambiaje? Nanyi ndinyi mashahidi wa mambo haya. arobaini na tisa natazama nawaletea juu yenu ahadi ya Baba yangu, lakini kaeni humu mjini hata mfanye nini mvikwe uweza utakao juu kwa Yesu aliwaambia subirini kidogo mvikwe nini uwezo okay. kwa nini walipoelewa hakuambia waende walitaka kwanza wajae roho iko sawa iko sawa kwa nini kwa sababu huduma ni kazi ya nini roho ni roho ndani yako ndiye aletae matokeo mwambie mwezako roho ndani yako ndiye aletaye matokeo kwa lazima ujue namna ya kujiandaa wakati wote kwa ajili ya huduma. Haujiandai kwa kuandaa maneno peke yake, unaandaa hali yako ya kiroho nitakwambia. okay. kwa walisubiri muda gani hapa? Au, Yesu alipoambia waende Galilaya wasubiri, kilichotokea ni nini? imetokea kwenye Matendo ya Mitume ngapi mbili? walikuwa wanasubiri nini? kujazwa roho kwenye Matendo ya Mitume mbili. Nataka nikuonyeshe practically namna gani ukwazitegemea nguvu za Mungu kwenye huduma yako, ili uwe na matokeo na itakusaidia haya. Haleluya moja mitatu, twende Matendo ya Mitume mbili mstari wa kwanza. <laughs> Tusome mpaka mstari wa nne alafu tuone matokeo ya huyo roho kwenye huduma. Tasoma Matendo ya Mitume mbili moja hadi nne, afu taenda mstari wa arobaini na moja. Nataka nikuonyeshe kitu ambacho kila mtu aliyekuja hapa anaweza akawa na matokeo kwenye huduma yake, hata kama ndo anaanza kumhubiria mtu habari za Yesu kwa mara ya kwanza. mbili moja inasemaje? Hata, hata ilipotimia siku ya Pentecost, walikuwako wote wapi? Mahali pamoja, kama hapa hivi. Si ndio, eh? Ikawaje? Kukaja ghafla toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi, ukafanya nini? Ukajaza nyumba yote waliokuwa wameketi kukawatokea ndimi zogawanyika kama ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wao. Mstari wa nne, wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho alivyowajalia. Kwa ukiwasikiliza utasikia wakifanya nini? Wakinena kwa lugha wangapi hapa? Wananena kwa lugha, good. Kama kunena kwa lugha, maana yake unayo namna tayari, si ndio, eh? Uisubiri tena Pentekoste, haleluya! Unayo namna tayari. Ngoja niwaambie, mitume wakina Petro walikuwa ni watu waoga sana. Unajua hicho kitu eh? yeah. Lakini baada ya hapa walikuwa na ujasiri sio wa kawaida kwa tayari walikuwa tena hawazitegemei nguvu za kawaida kuwa na matokeo kwenye huduma zao. Tayari walikuwa na namna ya kufanya. Angalia Pat, Petro kwa mara ya kwanza akasimama baada ya hii tukio. Watu wamekuja wakashangaa pale, mbona kama wamelewa <laughs>. Kumbe hawajalewa. Kinachofanyika ni kitu chenye nguvu sana. Wote, sema wote, wote wakajazwa Roho Mtakatifu wakaanza kunena kwa lugha baadaye ikatokea nini? Petro akasimama akaanza kuhubiri kwa mara ya kwanza, mtu wa kwanza kuhubiri baada ya watu kujazwa Roho alivuna nafsi ngapi? watu elfu tatu. msara arobaini na moja msara arobaini na moja. Kumbe ukifanya huduma kwa nguvu za Mungu unapata mavuno, unapata mavuno. Angalia msara arobaini na moja. Nasemaje? Nao waliopokea neno lake neno la na nani pale Petro, si ndio, eh? eh? wakabatizwa na siku ile ikaongezeka watu wangapi? Sema elfu tatu, sema elfu tatu. Elfu tatu. Kwayo, kwa hiyo unaona kale Paulo Petro alisimama akaongea hichi mnachokishangaa, ni kile ambacho alikisema nani? Yoeli, ya kwamba itakuwa siku za mwisho. Ni kwa sababu huyo Yesu mliyemsulubisha, Mungu alimfufua siku ya tatu, na tunawambia habari zake kwa sababu mlimuua kwa kuto kujua. Mkimwamini huyu anaambia tufanye nini? Asema, tubuni, kila mmoja mkabatizwa kwa jina lake Yesu mpate nini? Ondoleo la dhambi zenu. Wakaokoka watu wangapi? Elfu tatu. Maana yake watu elfu tatu mara moja waliondolewa dhambi zao. Watu wangapi? Elfu tatu. Paulo ni yule ambaye kijakazi alimwambia uko na Yesu, anasema aka, mi simjui. Sema wewe kama unafanana naye. Sema wewe toka huko, mi Yesu na mimi wapi na wapi? Naona mimi wakiyesu, Yesu mara tatu alimkana wakati huu <coughs> mji wote umekusanyika, angalia, wajua ilikuwa siku ya Pentecost, ilikuwa ni sherehe kubwa ya Kiyahudi. Wazee wa mji walikuwepo, makuhani walikuwepo, watu Wayahudi kutoka pande zote za ulimwengu wako Yerusalemu, alafu mtumishi wa Bwana Petro, yule aliyekuwa mwoga, alipojazwa Roho akapokea ujasiri. Ngoja nikwambie kitu, mtumishi wa Mungu, hiki kilichofanyika hapa ni jambo endelevu, isishie siku ya Pentekoste, kwa sababu kwenye Matendo ya Mitume nne walivyotishiwa wasihubiri wakaenda, kwanzia mstari wa tatu, wakaenda kwa ndugu zao, wakaomba, wakajazwa Roho, wakarudi tena kwa kujazwa Roho. Ni jambo endelevu. Walijazwa kwenye sura ya ngapi? Sura ya pili. Walijazwa pia kwenye sura ya ngapi? Sura ya nne. In fact, wakati anaongea na watu barazani, anasema Petro akijaro mtakatifu akasemaje, chagueni wenyewe. Ngoja nionyeshe walipojazwa sehemu nyingine. Nne, nena matendo ya mitume nne, nne. Haleluya, tuanze mstari wa ngapi? Wa nne. Matendo ya mitume nne nne inasemaje? Lakini wengi katika hao waliolisikia lile neno walifanya nini? Waliamini. Hesabu ya watu waume ikawa kama ngapi? F5. Imeongezeka watu eh? Okay, angasemaje hapo chini? Hata asubuhi wakubwa na wazee wa waandishi wakafanya nini? Wakusanyika Yerusalemu. Zairo wa sita na Anasi kuhani mkuu na Kayafa pia na Yohana na Iskanda na wote wale waliokuwa jamaa zake nani? Kuhani mkuu. Wakafanya nini? Walipowaweka katikati. Sema katikati. Ni matisho eh? Eh, umewekwa mtukati. <laughs> Walipowekwa katikati wakafanya nini? Wakafanya nini? Wakawauliza, kwa nguvu gani na kwa jina la nani ninyi mmefanya haya? Mstari wa nae asemaje? Ndipo tome wote nane. Ndipo Petro akijaa Roho Mtakatifu, ndipo Petro akijaa Roho, ndipo Petro akijaa Roho, ndipo Petro akijaa Roho Mtakatifu. Alianza kujaa Roho wapi? Matendo ya Mitume mbili hapa pia amejaa ndio. Akasema akawaambia, anaambia maneno ya ujasiri, enye wakubwa wa, wa watu na wazee wa Israeli, kama tukiulizwa leo habari na neno lilofanyiwa na yule mtu dhaifu tha, aliyeponywa asemaje? Jueni nyote na watu wote wa Israeli, kwa jina lake Yesu Kristo wa Nazareth, ambaye ninyi mlimsulubisha, na Mungu akamfufua katika wafu, kwa jina hilo mtu huyu anasimama ali mzima mbele yenu. kumi na moja yeye ndiye jiwe lile lilodharauliwa na ninyi waashi, na hilo limekuwa limewekwa kuwa jiwe kuu la pembeni. Akahubiri, akasemaje? Wala hakuna wokovu katika mwingine awaye yote, kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu waliopewa wanadamu litupatao sisi kwa kuokolewa kwalo. Angalia mstari wa kumi na tatu. Basi walipoona nini? Walipoona nini? Naomba usome na mimi mmoja mtatu ende. Basi walipoona ujasiri wa nani? Petro na Yohana na kujua kwamba ni watu wasio na elimu wasio na maarifa, wakastaajabu. Wakatambua kwamba walikuwa pamoja na nani, na Yesu. Waliwaona kama hawajasoma kitu, lakini kumbuka, hekima ya Mungu sio elimu ya darasani. Mtu anaweza akawa hajasoma chuo chochote, lakini akisimama kuhubiri Injili, Mungu anamtumia. Wakasema, huyu hajasoma kama sisi, maprofesa hawa, hawana ile elimu yao Mtu mmoja alinisikiliza akaniambia, umesoma chuo gani cha theolojia? Nikamwambia, ili iweje? Ili iweje? <laughs> maana mimi nimeenda kusoma chuo cha theolojia, lakini nilisha kugombana nao kila siku. Sasa wanafundisha kitu kingine, wanakiishi kitu kingine. Kuna profesa mmoja nilimtia mtu kati, alinimaini sana, anatufundisha kuchambua maandiko vizuri tukitumia hizo kanuni kuchambua mambo anayofundisha kwenye dini yao, anachukia akasema iache. Yeah, hivyo hivyo <laughs> Profesa, umetuambia kanuni ya kuchambua maandiko ni hizi, tutumie. Bwana <laughs> asifiwe. Mkurugenzi wa chuo ukaniambia, tuliza umalize. Nini chuo? Yaani, kwa nini unifundishe ukweli alafu niishi uongo? Tupitishe ekota au sio? Eh. Hizo kanuni za muktadha ulichonifundisha tutumie muktadha hapa tusome habari nzima. Usinyovoe mstari Ko. Siwezi kusema kwamba nilipokuwa chuoni maprofesa na walimu walinisaidia kuijua Injili. Hapana. Mimi nimeenda kwa sababu watu walikuwa wanataka vyeti, lakini nilipokutana nikasema Mbona mnafundisha ukweli hapa lakini hamtaki kuapply hapa? So, mchungaji, haya mambo unaofundisha chuoni, kafundisha kanisani kwenu. So, ah, ah, ah, ah. Watu wanataka mambo faster faster. Mara waanze kuchambua Kigiriki kama mimi hawataki. Askofu mmoja akasema, "Yaani aposto we ni kama unafundisha wachungaji." Nikasema, "Ndio, sababu kila mtu kanisani kwetu ni mchungaji." Sio mpaka avae nini? Kola. Ukienda mtaani ukahubiria watu wakaamini, njiri wewe, si unachunga? Ukaanza kuwahudumia, akajazwa roho, ukamwambia kuanzia leo hasa na hiki kitabu, njoo tuchambue. Wewe ni uchungaji. Uchungaji sio mjengo kama ile anasema, usema Jumapili unatokea kwa Bwana asifiwe sana, haleluya, Yesu ni mzuri, haleluya, haleluya, kondoa bwana mjambo. <laughs> Bwana Yesu asifiwe. Yeah, kila mtu anatakiwa na uwezo wa kumtumikia Mungu kwa sababu ana roho ya Mungu. Haleluya. Kwa sababu ana roho ya Mungu roho ya Mungu. Haleluya. Hmm. Na kila mtu ana hudumu kwa nguvu anazojaliwa na nani? Na Mungu na akajaza roho mtakatifu, akasema, huyu alikuwa na Yesu, mbona ana ujasiri usio kawaida? Sema, ujasiri. Wewe, niwaambie kitu, uwezi kuhubiri injili ya kweli kama hauna ujasiri. Narudia tena. Uwezi kuhubiri injili ya kweli kama una ujasiri. Hivi umegundua kwamba kuna vitu vingine unahitaji una ujasiri? Yeah. Sio kila... nasema sio, kisporti sporti. Bwana asifiwe. Sio sio kuvisema sio sio kirahisi rahisi. Lakini ashukuriwe Mungu. Niliwapa ushuhuda wa dada mmoja ambaye alienda kuhubiri sehemu watu akamvuruga vuruga akamvuruga wakamsema vibaya, akaenda sema, akaenda akafanya nini? Akaenda akajaa roho. Unajua namna ya kujaa roho? Akaanza kunena kwa lugha. Wamekutimua. Ndo maana sikiliza, ndugu yangu, namna ya kuitikia mambo kama mwamini sio kununa, mm-mm. Watu wanafikiri unaanza kuimba na nyimbo za taratibu, Mungu wangu wewe wajua sababu kwa nini niyapitie, utapitia tena. Unaanza kusikia mapigo ya moyo yameanza kupungua, Mungu wangu wewe wajua ndio. Umefukuzwa na panga, unaanza kuimba hivyo? kwa nini umeyaruhusu? babaw ba, wewe yeah. we. Hamka. Hata nilipokuwa sijaokoka nikiwa na shida, nilikuwa staki nyimbo za taratibu. Nilipokuwa sijaokoka nikiwa na shida, staki nyimbo za... nataka pati nyimbo za kuchangamka Haleluya. Wewe umekaa una... hivo utakufa utakufa vibaya wewe. <laughs> unaiva nyimbo ambazo za kuongezea pressure taratibu, unavuta unavuta, dunia tunapita, kila kitu, kitu. nyimbo gani ya zimba zamani? Kuna wimbo nilikuwa naupenda nikiwa nimepata changamoto kabisa, ninaenda mahali mlimani huko napotea, ni Bwana wa vita. <laughs> Lakini lazima nikirudi mlimani kama vile sikuwa na shida. Ulimwengu unakuwa mpya. Yaani ni, ni, mbaya mwamini. Akienda kupimwa presha. Haya, oh, unakaribia kufa. Ah, ah. Wakuma presha eh, kama mtoto mdogo. Haunaga shida wewe. Sasa so, umejifunza kufanya nini? Kuchaa roho, kufurahi katika roho, kushangilia. Yesu aliwaambiaje wanafunzi wake? Ngoja nikuonyeshe kitu. Ngoja nikuonyeshe kitu. Kwa nini hawa mitume baada ya kupingwa walionekana bado wana furaha? Ngoja nikuonyeshe ni kitu Yesu aliwaambia, Matendo Luka Luka sita, haleluya. Luka sita, sita ishirini na mbili. Naomba ufungue, alafu nikuonyeshe kitu. Watu wanafikiri ukipatwa na shida, ukipatwa na changamoto, ukipata habari mbaya ulie na kugaragara. sita ishirini na mbili inasemaje? Fungua haraka usome pamoja na mimi, Luka sita ishirini na mbili kabla hatujaingia kwenye maombi. Luka sita ishirini na mbili Luka sita ishirini na mbili Umefika? Hii inasemaje? Heri ninyi. Ngoja mwona neno heri, eh? Heri maana yake furahini, au baraka, au mmebarikiwa. Ni baraka, sema ni baraka. Ngoja nikuonyeshe hiyo baraka, kama ni positive, kama ni chanya, anasemaje? Heri ninyi watakapowachukia. Eh, eh, eh, umesema heri nitakapochukiwa, sio heri wewe utakaponunua gari Ungesema hiyo ina make sense, inaeleweka, si ndio eh? Heri ninyi watakapowachukia, unaijua chuki wewe? umaa kuchukiwa moja. <laughs> tete ishina tatu ishina mbili. Heri ninyi watu watakapowachukia, moja, namba mbili, na kuwatenga. Kutengwa ni kuzuri wewe? <laughs> kutengwa wewe na kuwatenga, namba, namba tatu na kwa shutumu. Najua shutuma <laughs> namba nne na kulitupa nje jina lenu kama neno ovu kwa ajili ya nani, mwanadamu. Nitarajia aseme lieni na kuomboleza, sikitikeni sana, imbeni nyimbo za masikitiko. Anasemaje? ishirini na tatu, tusome wote Furahiwani siku ile na kurukaruka. Ngoja ah, neno furahieni pale Kiingereza ni rejoice, kwani sana nasema furahini, unasema furahini na kurukaruka hivi. Unajua, watakapo wachukia na kuwashtumu na kuwatenga na kulitupa nje jina lenu kama kitu kiovu maana yake mtaani wanakupita kama kinyaa. mm. munadada naubiribiri habari za ukombozi, sijui kutakaswa, kuoshwa, eti Yesu alikufa. Nasema mm. <laughs> heri Yesu, unamaanisha nini? kwa ajili ya mwana Adamu asemaje? furahini na kurukaruka, sio kufurahini mm -mm, na kurukaruka sasa wakati mwingine unaweza ukashindwa kufanya barabarani. Naingia chumbani, nafunga mlango, nasema, Yesu amesemaje? Nimetoka kupingwa kule, nimetoka kutukanwa, wameniita Freemason, wamemwita kashetani ka, ka kadogo, wamemwita walichotaka wamenitukana, wamemaliza. Kwa ajili ya nani? Yesu unafunga mlango, unasemaje? wamesema mimi ni Freemason. Wamesema mii nahubiri mapotofu. Wamesema mimi ni popotea. hayaya hey! rikapa seket wosekurabaga hey! mtu akikuona nje kwenye kioo anajua umelewa, lakini afadhali sijalewa mvinyo, nimelewa Roho wa Mungu. Biblia yasemaje? Msilewe kwa mvinyo, ambapo ndani yake mna ufisadi, bali mfanye nini? Mjaze roho. Yaya, aliyejaa roho anaonekana pia kama amelewa. Tofauti ni kwamba mimi sijaenda kumwambia weita moja baridi, moja moto. Weita wetu ni nani? Yesu alipokufa akafufuka, akanipa roho wake, naweza nikajaa roho kwa mpaka nisikie, ninasikia amani kabisa, narudi nje, nahubiri tena. Nambia tena, ndio nimetoka kutukanwa. Akasema hiki kichwa kigumu. Tumekitukana. <laughs> Nilikuwa namchekesha pasabeneza, juzi nimeposti kitu. Kijana mmoja akaandika, kija nikaangalia profile, ni katoto. Katoto. Akaandika, "Huyu fala kweli." Afrika mtu alinitafala hata yeye mwenyewe hajijui hajitambui. Aan ameniambia mimi hivi, nitamwonyesha mimi ni nani tena. Mimi naweza nikamfunga kabisa. No, biblia haifundishi hivyo. Nikaanza <laughs> ameniita fala kwa kuhubiri Injili. <laughs> <laughs> <laughs> Nikaanza kushangilia. Kwa nini? Ni kwa ajili ya jina lake. Sikiliza, ningekuwa na huzunika kwa kila tusi nalopokea kwa kuhubiri injili Ningesha pata presha siku nyingi. Ndo juzi daktari amenipima akaniambia, kama ya mtoto mchanga hauna. Wakristo wako hawakutesi, hawakusumbui, wakichelewa kutuma ripoti ni kwenu na hivi nife mapema ili iweje? Ayaya. Ndio maana ukiambia watu wengine wafurahi katika roho, wanakuwa wastaarabu, wanakaa hivi wanafurahi wapi? Kimoyo moyo <laughs> Yanga ilipofunga Simba, watu walishangilia, walishangilia kimoyo moyo se sam... tano moja bwana, sio tusha <laughs> nikuwana <msuiji, jenosa>, aje <laughs> Bwana asifiwe. Tarehe 25 tano, unapata ngapi? Au nane? Aeza ma kusema atucheze, tacheza eh? Satafunga tu, tutafanya maombi hapa, mimi sinasimama mbele, tunafanya maombi ya kufunga nini? Ukisimama mwenyewe, ndo utafanya maombi yako. <laughs> Umeona, kwa hiyo angalia mpira tu, watu washangiliki moyomoyo tano moja nashangilia, wakati ni roho. Unakuta mtu kavua shati, tumewapiga yeah! tumewapiga hey! tumewapiga ni mpira lakini. Kwa sababu ya kazi ya Mungu, kazi ya milele, wokovu waliopewa na Kristo, hawezi kusema hey! ayayaya! Unakuta mama kwenye kanisani wakasema tumshangilie Mungu, ni mstaarabu hivi. Nenda kwenye harusi Unauliza. Ni mama nani? Ila kanisani nashangilia sababu Yesu amelipa deni ya dhambi, nashangilia, nashangilia, shangilia. Ah, nashangilia, unashangilia, unasikitika kushangilia ni jambo active, ni jambo linaloshikika. Haleluya! Yesu mwenyewe Bwana wako alishangilia mitume walipoleta taarifa kwenye Luka ishirini. Nafikiri Luka 10 mstari wa 19 hadi 20, akasema msifurahi kwa sababu pepo zinawatii, furahini kwa sababu majina yenu yameandikwa wapi? Mbinguni. alafu alipoambia furahini Nafikiri hawakuelewa Yesu, akasema nionyesha advertise, akasema saa ile ile Yesu akashangilia katika Roho Mtakatifu saa ile ile. Wajua, naweza ukaambia watu, kafikia wameelewa, kumbe wajaelewa, inabidi pige demo, ni bidi nianze kuchunguza ni Greek, la neno la Kigiriki lile neno akashangilia, ni maneno inaitwa agaliao, ina maneno mawili Kigiriki, agan halomai, maana yake ni kuruka sana. hmm. Kwa Yesu aliruka sana. Wewe ni msarabu kuliko Yesu kiambia, shangilia, kwa sababu majina yao yameandikwa hapi pingoni, furahini. Haleluya, haleluya, haleluya! Kwa muda ambao nimefanya huduma, nitaweza kuambia ukweli watu ambao wakipatwa na changamoto, wanajifunza kufurahi katika Roho, kwa mara nyingi wanashinda changamoto zao kuliko watu wastaarabu. Watu kitenzi kinunio unasikia tu amepelekwa hospitali ya Bugando, wamemwona moyo umetoboka. Hacha ujinga wewe, utautoboa moyo wako wakujifanya unajua kubeba huzuni sana. Daktari amentajia ugonjwa, alafu mimi na mke wangu tukacheka. <laughs> Akasema shida gani hiyo? ndo namna. Akasema haya, nendeni mkapime. Wapima hamna kitu, sema hii itakuwa ugonjwa fulani. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> shida gani kwa? alikuwa na hamu ya vipimo kujua kwanini wamecheka. Tafuta tafuta na wewe hamna kitu Sahi lele, unajua shetani unacheka mpaka anasema ah, kwa, kwa nimefanyeje? au nimekosea? nimewapiga na kitu kizito, wana cheka <laughs> nimesikia kanisa lilojenga limeungua moto <laughs> okay, kwa, kwa, nimeishi duniani miaka mingi kidogo zaidi ya thelathini. Kwa hiyo naweza nikakwambia uzuni haijawahi kutatua tatizo lolote. <laughs> Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Ndio maana mitume walijua, ngoja nikwambie, Paulo na Sila walifungwa gerezani, wakafungwa mikono, wakaanza nyimbo, au sio? Sisi ni kwamba hatuimbi kama Paulo na Sila, tunawaimba Paulo na Sila, hata hujaelewa. Yaani, badala ya kufanya walichofanya tunaimba walichokifanya. Paulo na Sila waliomba. Paulo na Sila waliomba, milango ya gereza ikafunguka. Milango haya, wewe omba sasa, aifungui hata mlango wa mdomo wa gereza, ndio wafunguka Nambia pale walianza kumwimbia Mungu na wafungwa wote walikuwa wanasikia, maana ake walikuwa eti wamefungwa mikatale huku mikono na miguu, walikosea kufunga mdomo wakaanza rikapo eseke izabrekayamande izayagabayago ekadagadaga ukasikia kikii, gereza linatetemeka. Walio waliotetemesha gereza ni nani? Watu wangapi? Mtu mbili, lakini walijua namna ya kurespond, sio unajua? Huyo mtu anayeomba na kuimba mazingira yaliyompitia hayavutii kuomba wala kuimba. Unajua kwa nini ameshikwa mbele ya watu? Aliposhikwa mbele ya watu akavuliwa aka nguo mtu mzima, akavuliwa nguo zote publicly. Mtu mzima, mtu mzima. Profesa Sauli Paulo alikuwa nani? Profesa wa Kiyahudi, anajiita Mwebrania wa Mwebrania, kama ni Farisayo, Farisayo kweli kweli. Alielewa chini ya nani? Gamalieli, kama hizo chuo kikuu. Akavuliwa nguo, akapigwa, alipopigwa Furahini na kurukaruka, kushangilia. Angalia alivyo respond mlinzi <totabu> <totabu> akasemaje. Aa mm. Watu wana Mungu wamefungwa, ili wametetemesha gereza akasemaje, ndugu zangu, ndugu zangu, yani pasa nifanye nini nipate kuokoka. Niliandikia kitabu hiyo stori, kiko pale chekundu Yaani pasa nifanye nini nipate koko? Waliona nini nguvu za Mungu zikiachiliwa na wafungwa waliofungwa mikono mwambi. Mweza kuacha ustaarabu kwenye mambo ya kiroho. Ustaarabu wa mambo ya kiroho ni kujifunza kufurahi, ni kujifunza kushangilia, ni kujifunza kujaa Roho, ni kujifunza kunena kwa lugha. Angalia sisi tukipata changamoto tofauti yetu na dunia ni kwamba watu wa dunia wanapata changamoto, wanaenda kwenye baa, wanaomba moja baridi, moja moto. Sisi tuna baa yetu, kujaa roho. Haleluya! msilewe kwa mvinyo, kwa sababu mvinyo una ufisadi. Maana yake nini? Nikinywa mvinyo, nitaharibu, nitatukana, nitapiga mtu. Lakini kijaa roho, siwezi kutukana mtu. Sasa hamna ufisadi. Haleluya! nitatoka na hekima ya Kimungu, kwa sababu angalia, alipojaa roho akasema na akisema watu wanaokoka, na akisema mioyo ya watu inaponywa. Wakristo wengi wana uchungu, kwa sababu wakipatwa na changamoto wanakuwa wastaarabu. unasikia mm. tu mama anapita, nasikia moja mm. hiki kitu kiko. Umewahi kuona mtu bila, bila, bila chochote mm. aa, mjawahi kuona mama zetu baba zetu Asa. Asa. Mm. Baba, kuna shida gani? Acha tu mwanangu. Hiyo ni hekima ya nini? Ya kidunia? Hekima ya Mungu. Furahini, aleluya, furahini. Kuna wakati kidogo nipata depression. Na niliamishwa tu chuo, shule nikapelekwa advance boarding, kwa mara ya kwanza kidogo nipata depression. Kila mtu nayemwona yuko smart kuliko mimi, watu wanakuja na mavitabu yako hapa form six, biological science. Nikatazama nikaona, mimi mtoto wa watu nimetoka wapi? Natafuta simu nipige simu nyumbani, nirudishwe nyumbani. Nikasikia sijui. Mungu Mungu ana namna ya kusaidia hata watu wajinga. Sikujua hata kufa katika roho. Lakini siku moja nikaingia bafuni, nikakuta kioo, nikajitazama, nikaona jamaa limenuna, limeanza kupauka. Nikasema huyu sio mimi, huyu sio mimi, namtaka mimi Nikaanza mbele ya kioo nikasema, rekaba iseke oka. Uso ukaanza kurudi kawaida, nikarudi angalia, nikarudi bwenini, nikamkuta roommate anaitwa Mwandete, nikamwambia Mwambete mwa, Mwambete, hicho Mwambete. Ni kitabu umetoa wapi? Akasema ziko library mi na tese, kumbeku, ziko library. <laughs> Na siwezi kuuliza kwa sababu niipokea nini hofu aina maelekezo so yote, lakini nilipojaa roho nikatoka na ujasiri, nikauliza iko ikatokaa asi mm. mm. Kijana mdogo unaenda kupimwa, presha imeshuka, umekaribia kuchora mstari ulionyooka, nini? Hujajaa roho! Haleluya, mwambie mezawako, jaa roho. Wewe hata ustaarabu wa kidunia, kama Yesu alishangilia, wewe unanishinda kushangilia nini? <laughs> kama Paulo na Sila walifungwa, lakini wali ah, wakaanza kuimba Shida ni kwamba wewe okay, ukiona shida hauwimbi unasema umesikia aliyotokea. Hmm. Sio utakavyoamini sasa hivi. Piga simu moja mbinguni kwanza. Rekaba, ninajua haya ametokea lakini kuna mlango wa kutokea. Rekai hapo. Isaketa, makarekete, isakaba. Ekayo mandala gadosa. Ah, kaya. Hey, unatoka. Watu wanakuambia nini kimetokea? Anakuambia msijali. Kila kitu kitakuwa sawa. God is in control. Namshukuru sana mke wangu, alijifunza hichi kitu baada ya kuniona kwa muda mrefu, kwa sababu zamani, kwa sababu zamani alikuwa ananiambia siko serious na maisha. Sasa akiniletea habari mbaya, namwambia <laughs> anasema, unachekaje? Niambia, tangu uanze kununa umezoea? So chochote, alielewa hilo somo. Siku moja tukaletewa habari mbaya, ndugu yetu mmoja, tukamwambia amepatwa na tatizo moja kubwa la ajabu kabisa, tumeelezwa kwa simu tu, tume... akasikiliza akasikiliza simu. Ilivyokatwa, akanishika mkono, akasema hem, tunene kwa lugha hapa. Akasema yeah, like that like that, tukapiga reka ya hapa yaka, alafu mkishikana na mke wako inapendeza, alafu <laughs> tukaanza reka hapa ya Ekeke, eke, tulifunga mlango watoto wasije nini na nini, shusha mapazia wasione kinachoendelea ulimwengu huu, tukaanza reka hapa yaka yaka ya, ya bwaka. Akasema chukua ufunguo wa gari twende Mwanamke amekuwa mbogo ghafla, chukua ugo, angesema jamani, zaitakuwaje? So, so chukua ufungua gari kwenda. Tukakuta watu wote wamenywea, ni kama sii tumeshushwa mbinguni. So, mnamwacha mtu anakufa hapa, mpeleke so. Baba, katika jina la Yesu mtu huyu ni mzima. Tukaanza kuondoka naye, wanajeshi wangapi? Wawili. Watu walikuwa wamechanganyikiwa, hawajui kwa nini, hawajui kujaro. Unaweza kuua watu kwa kuwa mstaarabu wewe, jaroho. Haleluya. Huyo roho hujapewa ili akae ndani ki, kama ki, kifungio cha sio kifungio cha parachichi na nini? ah, -ah. Ni kwa ajili ya matumizi ya nguvu. Wakajaa roho wakajaa roho, tukamchukua tasema, mngemwacha dakika mbili angekata. Daktari anasema imebakia kidogo tu, kwa kichaa kidogo tu, mngechelewa tu na tungesema Mungu, kwa nini sasa Mungu? Kwa nini sasa Mungu? Mwambie mwenzako acha ustaarabu wewe. Ustaarabu huo sio wa kiungu. Haleluya! Hey! Hey! Mama mmoja aliambiwa ana fibroids na daktari akamwambia imekuwa kubwa sana. Halafu siku hiyo walikuwa na mkutano wa Roho Mtakatifu kanisani kwao. Mama akanyoka moja kwa moja kwenda kanisani. Wakati watu wanaruka, yeye yeah, anaruka na sababu. Anasema hii kitu nadondosha hapa hapa. Mbona ah! Mama anaruka kuliko wote, ukasikia pi chini dondoka. Wakaenda daktari, iko wapi? Imeenda wapi? Imeenda wapi? Imeenda ilipotoka. <laughs> Haleluya! Imeenda ilipotoka. Hatujapewa Roho ili tunywe uji. <laughs> Mungu ameleta msaada wake mazima ndani yetu, lazima ujue namna ya kuachilia. Angalia kanisa la Filipi lilikuwa ni kanisa, lilikuwa nateswa kuliko makanisa yote kwenye nyaraka unazosoma, sio Efeso, sio nini ni, kuliko makanisa yote. Lakini Paulo alikuwa anaambiaje? Furahini tena, anasema furahini, furahini katika Bwana siku zote. Naomba nikuulize, kwani siku zote mambo yako shwari? Ah, nani ambaye siku zote mambo hela ziko sawa, watoto wako sawa, hali nini afya iko sawa? Furahini katika kama ni siku zote, maana yake haitegemei mazingira yako. Inategemea nini? Ulichopokea katika Kristo, jina lako limeandikwa mbinguni. Maana yake nini? Una roho wa Mungu ndani yako milele. Unaweza ukamwaga hizo nguvu zikatatua mambo mengi kwenye huduma yako na kwenye maisha yako. Wewe ndio ustaarabu wa kiungu. Yesu anasemaje? Mnapofanya nini? Chukiwa mnapotengwa, mnapofanyiwa nini, mnaposhutumiwa, mnapoonekana kama ninyi ni nonsense useless, mnavyotukanwa jina lenu kama kichomi, haina maana. Biblia isema lieni? Asemaje? furahiwani na kurukaruka. Ndio maana Malaki alipoandika aliandikeje, na wale ambao jua la haki litawazukia libebalo uponyaji kwenye mbawa zake. Asemaje? wale watu watafanya nini? Watarukaruka kama ndama wa mazizini. Vijana wa siku hizi, badala ya kurukaruka kama ndama wa mazizini, wanaimba kama ndama, kama ndama. Wewe mpeleke kwanza Wamasaini au kule kwa Wasukuma aone ndama wanavyoruka. Ndama anarukaje? Asema wote waliolijua na jua lahati wanajua kurukaruka kama ndama. Unaijua ndama wewe? Wangapi hapa ni wenye haki wa Mungu? <laughs> Wangapi hapa na roho ya Mungu ndani yao? Kwa kwa hiyo unaweza uka, ah, una, una, una, ah, yes, ni kweli, kuna habari mbaya iko kwenye maisha yako. Ukiikumbuka hiyo habari mbaya, hata kushangilia, hiyo ndio namna ya kuishinda hiyo habari mbaya. Asema yaani, mchawi anaweza ya kutumia kitu, akaona, mbona waufi unakuja, una furaha zaidi ghafla, anasema huyu atakuwa na mchawi mkubwa mganga mkubwa kuliko mimi, anachukua me, mizigo yake, lakini unatoka umeinama. Anasema, nimempiga cha kiuno, sasa nitampiga hapa tena. Anakuja unakuja umekaa hivi, lakini wanatoka sema ya yeah, ya yeah, Yesu ni Bwana haleluya. Anamwambia habari sasa hizi mama nani na ametoka kurushia kipapai, ana furaha isiyo ya kawaida. Sasa huyu mganga wake atakuwa na nguvu sana anaondoa nini? Ushindani. Haleluya, haleluya, haleluya. Ndo maana kwenye Zaburi ya mia moja ishirini na sita Paulo ni Daudi ana, anaandika maneno mazito pale. Anasema Bwana alipowarejesha mateka wa Sayuni anasemaje? Tulikuwa kama waotao ndoto. Akasemaje? Ndipo kinywa chetu kilipojaa kicheko na ulimi wetu kelele za nini? Za furaha. Aleluya! Kwaiya, niwaambie kitu, naombeni msikilize kabla hatujaenda kuomba. Tunaenda kuomba mda si mrefu, naombeni niwaambie kitu, ndugu zangu. Hivi unajua Waisraeli walifundishwa hii mbinu? Wakati walipokuwa wanaenda vitani, kila mara wakigundua jeshi wanalopigana nao lina nguvu kuliko wao, ni kubwa kuliko wao, unajua likuwa anafanya nini? Unajua walikuwa nafanya nini? Wanawatanguliza nani? Waimbaji. Naomba niulize, kwaya na mtutu wapi na wapi? Yoshua alienda kuipeleleza Yeriko, tuma watu wawili, watakuwa leta habari nzito. Kwa sababu baada ya Yoshua ni kama alichanganyikiwa, akaenda akakaa mahali peke yake, akatokewa na malaika, akamuuliza malaika, upande wetu au upande wa adui. Malaika akamwambia hata niko upande wako. Akamwambia upande wa Bwana. Maana yake nini? Hicho kinachokufanya uiname akitaipiga Yeriko. Atiwezi kuipiga Yeriko. Akamwambia: "Ha, ngoja nikupe mbinu. Panga watu na nini? Na tarumbeta." Wewe we, ukuta na tarumbeta wapi na wapi? Akasema, zungukeni mara saba. Alafu kimaliza ya saba mpige nini? Bonge la shangilio, bonge la shangilio! Ukuta ulididimia. Unajua, <gum> nasemaga nguvu za Mungu ziko smart. Hmm. Nyumba iliyobaa kwenye ule ukuta ni nyumba ya Rahabu peke yake. Ile nyingine ikaenda nini chini, okay. Naomba niulize hizo nguvu za Mungu ziliachiwaje? Walipozunguka mara saba, wakafanya nini? wakashangilia Wangapi wajawahi kushangilia wako hapa na ni Wakristo? Kabla hatujaingia kwenye maombi, inabidi kwanza niwafundishe kushangilia vizuri. Haleluya! Waliposhangilia, ukuta ulididimia. Unajua, kuna matatizo mengine unayo kwa sababu hujawahi kushangilia, ukuta ukadidimia. Sema, ukuta ukadidimia, ukuta ukadidimia, ukuta ukadidimia wakaupandia mji kiwepesi. Kwa... ishu ilikuwa ngumu, ni nini kupiga ule ukuta. Mtu mmoja alikuwa anaeleza huo ukuta. Unajua Israeli hawakuwa na mitutu, hawakuwa na mabomue walikuwa <laughs> wameelezea ule ukuta kwenye vitabu vya historia wanasemaje? Unaona saizi ya darasa, saizi ya darasa eh? ni upana huo ukuta, umeona. Kwa hiyo utoboe mpaka utoke, sio ukuta wa Yeriko. Haikuwa <laughs> kama hapa hii <laughs> si mtafumua tu, ulikuwa ni kama darasa, unaambiwa hivi, watu kwa anaweza kupita nini juu yake, wakaangalia miji, watu wanaokuja kutoka mbali. Ukuta wa Yeriko, ndio maana nyumba ilikuwa anaweza kujengwa kwenye ukuta. Wazee wa civil engineering sasa ndo waangalie wewe ukuta umekaaje. Ukuta mkubwa umejengwa pale. Nimewekwa mawe nini? Sasa zege ya wenzi hizo sio kama zege ya leo ambao hata jua likipiga linaanza kuchanika. Zege ya, ya, ah -ah. <laughs> Hallelujah. Zege ya wakatio sio kama zege za leo ambao ukikaa tu baada ya mwaka unasikia ukuta unasemaje? Habari za saa hizi ukuta unasemaje? Hapana. Ilikuwa ni mawe yanawekwa sehemu moja, wanajenga pale, wanaweka mawe barabarani, mawe ndo yamewekwa chini. Halafu ninakuambia nini, ushangilia katika roho. Ndio namna yetu ya kubaki vibrant, ya kubaki na nguvu, ya kuwa na matokeo kwenye huduma zetu wakati wowote. Haleluya! Ndio maana lazima ujue kujaa roho. Sema kujaa roho Petro alipotishiwa, wakaenda kutana na wenzake. Biblia anasema wote wakajaza Roho Mtakatifu, akasemaje mahali pale walipoketi, walipokuwa wanaombea pakatikisika. Naomba niwambie, mpaka Luka anaandika nyumba ilitikisika. Maana yake ilitikisika kweli. Waliotikisa ni nini? Watu walioko ndani. Na ndio maana siku ya kwanza watu walijaa Roho, walioangalia wanasema awa amelewa mvinyo mpya mpaka waambie umelewa, maana yake nini? Unayumba yumba, yumba kweli. Haleluya, unaruka ruka kweli. Petro akasemaje? Huu ah, sio muda wa kilevi. iki ni kile alicho tabii nani? Nabii Yoeli akasema, siku za mwisho nitamwaga roho wangu kwa wote wenye mwili. Wangapi wana roho wa Mungu hapa? Unayo furaha ya roho ndani yako. Unashangilia roho ndani yako, ya roho unaweza kufurahi katika roho ndani yako. Simama kwa miguu yako. Kwa hiyo una approach huduma yako namna hiyo, usiende injilisi hujafurahi katika roho, usiende injilisi hujaimba katika roho, usiende uinjilisi hujanena kwa lugha kwanza, maana hutumii nguvu zako. Kabla hujaenda uinjilisi unakaa chumbani, unasema si kwa nguvu zangu, ni kwa nguvu za Baba. Unaanza rekaba eseketo mekaribalaga ekayama hey! Hey, leo watu wengi wanaokoka. Leo watu wengi wanapokea Injili kabla ila kujaenda kufusha kwenye seli, unaanza reka izopa kab ekete, si kwa nguvu si kwa mani, unaweza kusema ni kwa roho wako eka ba, ninaziachilia nguvu za Mungu. Wanaelewa, wanaelewa? Haleluya, hebu fungua kinywa chako