Kasemaje? Ah, nimechoka. Mtumishi wa Bwana, haleluya. Matendo ya Mitume moja mstari wa nane inasemaje? Lakini mtapokea nguvu akiisha, akisha, eh? Akiisha kuja. Nasoma mstari gani? moja tatu, nasemaje? Moja nane, na, na, nasemaje? Lakini mtapokea nguvu akiisha kwa ajili ya juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu na katika Uyahudi wote na Samaria na hata mwisho mwisho wa nchi. Ile inaonyesha wazi ya kwamba kama mtu akitaka kufanya kumtumikia Mungu lazima apokee nguvu. Na mpaka hapo tumeona ustari ili litukio ambalo ni continuous, si ndio eh? ni ongoing, ilianza lini siku ya Pentecost. Kwa hiyo namna nzuri ya kumtumikia Mungu ni kujifunza kujaa Roho au kujifunza kupokea nguvu, sindio eh? kwa Roho Mtakatifu kuwa juu yako kwa actually, Roho Mtakatifu kuwa juu yako ni activity ambazo unaweza ukaifanya kila wakati, sindio eh? Roho kuwa juu, tumesema anakuwa juu kwa sababu tayari yuko ndani. Kiingereza tukasema tuna, we are filled by the spirit tunajaa roho, roho kwa sababu tumekaliwa na roho kwao. Jambo la msingi ni kwamba kinachohitajika mtu ajae kama primary deposit kinacho mtu ajae roho kinachohitajika ilio nini? cha kwanza ili mtu awe na uwezo wa kujaa roho, kwanza awe amekaliwa na roho maanake ndani yake awe na roho Mtakatifu, si ndio eh? si ndio, sababu huwezi kutoa usichokuwa nacho. you you cannot give what you don have. Kwa hiyo hii ni mdhihirisho wa kitu ambacho tayari kipo. How God, Mungu alivyo smart. Mungu akwambi ufanye kitu ambacho kwanza hajakupa kapasiti ya kufanya, sio tu wenye roho, hata akikwambia kuenenda kwa upendo Warumi tano tano inasemaje? Tumaini alitayarishi kwa sababu pendo la Mungu limemiminwa ndani yetu kwa huyo Roho tuliyepewa sisi. Kwa namna Mungu anaofanya vitu vyake, hawezi kumwagiza mwanadamu afanye kitu kabla hajampa Roho wake. Iko sawa? hata kama una- ukijifunda kusoma huko mwanzo mwanzo mwanzo kabisa, kitabu cha Mwanzo mmoja, mpango wa Mungu ni kurekebisha kwanza hali ya ndani ya mtu kabla ya kumwambia aonyeshe kitu kwa nje. Ni mpango wa Mungu tangu mwanzo. Hata ule mstari maarufu unaofahamu ambao huwa tunachukua ile sehemu inayosema mkatawale, nasemaje? Nasema, nasema ishirini na saba, moja ishirini na saba eh? mesha sawe eh? akawabarikia akasema zaeni mkaongezeke, nini, nakuitiisha nakuitawala, vitu kama hivyo, si ndio? huwa tunapenda hako ka sehemu actually wewe utawala pale sio natural, ni spiritual. Kwa nini? Kwa sababu ameanza kusemaje, na tumfanye mtu kwa mfano wetu, let make a man in our own image and our likeness. Tafsiri za watu wanafikiri Mungu alikuwa anamaanisha asema, yaani, unajua mimi ni mweupe, nitengeneze mtu mweupe kama mimi. Kuna mtu aliwahi kuuliza swali, ile legitimate question, kwa sababu hajafundishwa. Akasema, okay, wewe unaposema kwenye Biblia yako kwamba Mungu alisema tumfanye mtu kwa mfano wetu, alimfanya mtu gani? Kuna discussion sasa hivi za kusema Mungu alimuumba mtu wa kwanza mweusi, sema aina noma, Mungu alimuumba mtu wa kwanza mara wasema mweupe mara mwekundu eh? udongo mwekundu, tafsiri ya neno Adam, udongo mwekundu. Sasa kwao unamaanisha nini? Akasema, kwa hiyo mtu ambaye Mungu alimuumba ni Mwafrika. Mwingine akasema, akasema mtu ambaye mtu alimuumba ni nani? ni Mzungu. So, aya ametoka wapi? kwa nini? Kwa sababu unasoma Biblia kwa jicho la tafsiri ya leo, mambo ya roho kwa mambo unayoyatazama kwao tumfanye mtu kwa mfano wetu, ni kwa sababu Kiswahili kisikia neno mfano, maana yake Mungu yuko hapo. Alafu akasema tumfanye mtu kwa mfano wetu, wewe unawaza maana ya mfano wangu, maana yake mfano wangu ni hivi. Mfano wangu unawaza maana ya mfano wangu, mfano wangu ni hivi. Atokee shemeji mwingine hapa alafu huyu awe mfano wa huyu okay. Okay. Unajua mbele amezungumzia uzao wa Adamu akasema, Adamu alizaa watoto kwa mfano wake, sawa eh? Afikiri sura ya tano, sindio eh? Aliwazaa kwa mfano wake. Naomba niulize, wote walikuwa wanafanana sura na Adamu? No. Ah, ngoja tusome, maana naona kama watu wanaangalia kama nimenena kwa lugha. Twende Mwanzo, kabla tujaja huku tumesemaje, tunaangalia nini? Mungu, Mungu, Mungu anampa mtu kitu kwanza ndani yake kabla ya kumwambia fanya jambo si ndio eh? katika muktadha huu Mungu anakupa roho wake kabla ya kufanya nini? kukwambia ufanye jambo lolote la kiroho, ikiwa e ni pamoja na mwenendo nao. Twende Mwanzo mmoja ishirini na sita, Mwanzo mmoja ishirini na sita. Mwanzoni mwa Biblia yako kuna Mwanzo mmoja ishirini na sita, asemaje? Mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu, kwa sura yetu, image and likeness. Iliwahi kuwafundisha maana ya maneno image and likeness? Actually, actually, sio sura hii. Sura yetu pale, sio hapa reception. Eh, ana sura nzuri, sicho kinachozungumziwa. Nisema jana Bible study maana yake nini? Bible study maana yake hutumii maneno ya biblia kusema unavyosoma, kama vile unasoma Biblia iliyoandikwa jana kwao. Ukisoma sura, unajiuliza kwani sura hapa ina maana gani? Kwa sababu sura pale haina maana ya tafsiri ya sura tuliyonayo leo. Kwa hiyo yale maneno mawili ni ya msingi sana, sawa eh? Ndio maana Yesu anaitwa sura au mfano wa Mungu asiyeonekana. Ina maana alikuwepo wakati haonekani. Sikiliza hiyo, alafu sasa haonekani akaitwa nini? Mfano au nini? Sura ya Mungu asiyeonekana. Kwa hiyo hazungumzii mfanano au muonekano wa nje. Ndio maana ukistadi neno image pale, image inatumika hata kwa sanamu. Sanamu maana yake ninayo picha isiyoonekana Alafu nikaifanya ionekane ifanye kama kile kisichoonekana, hiyo huyo anaitwa nini sura. Umeelewa eh? au mfano. Umeona matumizi yake? Umeona matumizi yake kwa mpango wa Mungu. Kwanza ni mwanadamu kuumbwa katika sura na mfano wake. Wakati huo anasema maneno hayo, mwanadamu alikuwa hajaumbwa kwa udongo, sindio eh? Kwa tayari unaona ahadi kwenye Mwanzo mmoja kabla ya Mwanzo mbili. Mwanzo moja ilikuwa inazungumza kiumbe kipya. Kiumbe kipya maana yake nini? Mtu aliyeumbwa katika sura na mfano wa Mungu. Mtu aliyeumbwa katika sura na mfano wa Mungu ni nini? Ni mtu ambaye ndani yake ana roho wa Mungu, simple. kwa hiyo maagizo ya kwenda kumiliki na kutawala sio maagizo ya kila mtu, lakini mtu aliyeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu k okay. Kwa lengo la Mungu kwanza ni mwanadamu awe na roho yake, ndipo aweze kufanya kazi yake iko sawa. Lengo la kwanza la Mungu ni mwanadamu awe na roho wake, kabla ya kuanza kufanya kazi yake. Kwa Mungu akwambii enenda sawasawa na sheria zangu kabla hajakupa roho wake. Ndio sawa. Ndo maana kwenye ei, Ezekieli 36 mstari wa ishirini na saba, wewe soma haraka yafu, turudi kule mwanzo, Ezekieli 36. Ezekieli kwa mbele ya ufunuo. 36, naomba soma kuanzia 25, alafu niangalia ahadi ilikuwa ni nini hapa. Mstari wa 25 nasemaje? Tomba kwa 27. Nasemaje? Nami nitawanyunyiza maji safi. Mbona maji safi? Ye? Kabla hajasema Mungu ana kiu ya maji kunyunyiza watu. Kwa hiyo unaweza kusema, akasema, kwa hiyo Mungu anachukua chupa hapa. Nami nitawanyunyiza maji kwa hiyo Mungu anataka kunyunyiza watu nini? Maji safi, si takuwa uhai, si takuwa Kilimanjaro, itakuwa hili maji safi au mvua? Hapana. <gibu> Asema nami nitanyunyiza maji, nami tawapa. Asema nami nitawanyunyiza maji safi, nanyi mtakuwa safi. Umeona, nanyi mtakuwa safi. Asema nitawatakaseni, angalia, mtakuwa safi. Hii ni state ya kuwa kabisa safi. Kwa haiwezi kuwa maji ya kawaida eh? Okay, wangapi wameoga jana? Wangapi wameoga jana? okay, wangapi wameoga leo asubuhi? Wangapi ni wasafi hata sasa baada kuoga asubuhi, akinyosha mkono kwenye papa kwa, kwa nini? Kwa nini practically maji hayasafishi mtu akabaki safi. Ndo maana ameelezea nitawatakaseni. Sasa kutakasa kwa Mungu sio kama kuoga kwa maji ya kawaida. Sasa namna ya kuelewa, tembea na mwandishi anavyoelezea, alivyoelezea. So basically anaanza kuongea na mwanadamu kwenye mambo anayoelewa kuoga, lakini Mungu hafundishi kuoga, humhitaji Mungu kujua kuoga si ndio? Lakini kila mtu hapa anajua kuoga. Koo, tunaanza kwenye kusafishwa, nitawanyunyiza maji safi, nitawatakaseni. alafu akabadilisha maneno akasemaje? Nami nitawanyunyiza maji safi, nanyi mtakuwa safi. Asemaje? nitawatakaseni na uchafu wenu wote. Watu okay, waliooga wa asubuhi leo, wametoka uchafu wao wote? Una hakika umeoga kwa sehemu tu? Akaongeza, na vinyago vyenu vyote naomba. Akiuliza, walikuwa wamepewa vinyago kwenye miili yao? Vinyago itakuwa kwenye nini? Kwenye ufahamu zao. sawa, sawa. Akalia na vinyago vyenu vyote, alafu anasemaje? ishirini na sita nami nitawapa ninyi moyo mpya kwa hichi kitu cha kusafisha, cha kutakasa ni jambo la ndani ya mwanadamu. Nitawapa moyo mpya, anasemaje? Anaondoka kwenye neno moyo, anasema nami nitatia roho mpya ndani yenu A new spirit. Umeona eh? Roho mpya ndani yenu, akasemaje? Nami nitatoa moyo wa jiwe uliomo ndani ya mwili wenu. Naomba niulize, kuna mwanadamu yoyote ambayo ana moyo wa jiwe, kwa maana ya ili inaopiga damu Yabuka? boom, boom. Lakini ukiangalia ni jiwe, madaktari? Mtu mwenye moyo wa jiwe, kwa moyo wa jiwe maana yake hapa ni moyo usioamini au usiokubali maagizo ya neno la Mungu. Ugumu hapa ni figurative, ugumu ni jiwe, hapa ni lugha ya picha ya kitu kisichopokea maelekezo neno la mungu kwa mungu ana dili na hali ya ndani kwa hiyo ulipoamini injili ni dalili ya kwamba moyo wa jiwe umeondolewa ndani yako unapolisikia neno la mungu unaliitikia unalirespond maana yake nini huna moyo wa jiwe moyo wa jiwe sio kwamba ukimfanyia operesheni asiamini unakuta jiwe kwenye moyo hapa jiwe, moyo, uko pande huko eh. kuna mtu mmoja wa Morogoro zamani aliimba Moyo sukuma damu we. Wala si mwengine, anaambia moyo asipende asukume damu. Huyo ni mtu ambaye amechanganya biolojia, psikolojia, jiografia, fizikia, hisia na uhalisia, kwa sababu moyo unaosukuma damu hausiani na hisia za kupenda au mnasemaje, madaktari? Kwa hii ni, ni biolojia. Lakini Biblia ikisema moyo, haimaanishi kadi ya kmaso inaitwa e, e, kadi ya kmaso hi, yeah, damu inapita huku, yenye auta yenye orico yenye ventrico. Sio hiyo inayozungumzwa meelewa eh? Kwa moyo ni sawasawa na utu wa ndani sawa sawa. So sana huyo ndani kwa anasema, Mungu akambadilisha moyo wake. Usifikiri alifanya operation akaondoa moyo tu wanyama. Uh, kwaio ni sawa nikisema, nikisema Mungu ameubadilisha moyo wake, nikisema ufahamu ni sawa okay. Kwa muktadha hapa, moyo maana yake nini? asili ya ndani ya mtu sawa kwa kuondoa moyo wa jiwe means, huyu mtu amelipokea neno la Mungu. Hana kuto kuamini au uasi, ni mtu asiyeliasi neno la Mungu alipolisikia akaliamini. Huyo ana moyo wa nini wanya? Umeelewa eh? Kwa sio moyo ule wananini, ule wa kupamdamu okay. mstari wa ngapi? ishirini na saba. Nasemaje nami nitatia roho yangu ndani yenu, yeah. Nitatia roho yangu ndani yenu. Mbona nitatia roho yangu ndani yenu? Nitatia roho yangu ndani yenu alafu e? na kuwaendesha katika sheria zangu nanyi mtazishika hukumu zangu na kuzitenda. Kwa lugha ya rahisi, kabla mwanadamu hajaanza kutii na kulifuata neno la Mungu au kumtumikia Mungu, cha kwanza Mungu anampa nini Roho wake ndani yake. Kwa hiyo wanasemaje? Kwa hiyo kwenye mwanzo walisemaje? hiki na tumfanye mtu kwa sura na mfano wetu, sawa? Alafu eh, kumfanya mtu kwa sura na mfano wake ni sana kumpa mwanadamu kapasite ya kufanya kama Mungu ulimwenguni. Kwa sura na mfano pale sio mwonekano wa nje bali ni kupokea roho wa Mungu katika uzao mpya new birth. Kwa hiyo unaposema mimi ni kiumbe kipya unamaanisha katika Kristo nimeumbwa mara ya pili na kupewa roho wa Mungu ndani yangu. Hiyo ndio maana yake. Lengo la kwanza la roho wa Mungu ni kubadilisha ah, internal atmosphere ya mwanadamu, kuweka moyo wa mwanadamu kuwa sawa ndiyo neno hilo hilo kwenye mstari wa kwanza wa pili na watatu, asemaje? Wa hapo mwanzo Mungu aliumba mbingu na nchi, nayo nchi ilikuwa ukiwa na utupu, giza limetanda juu ya uso wa nchi, si ndiyo? Hapo alisemaje? Mungu akasema na iwe nuru. Roho alikuwepo, yes, roho alikuwa ametulia juu ya uso wa maji, vilindi vya maji, akasemaje? Mungu anasema na iwe na iwe nuru. Kwa hiyo na iwe nuru maana yake nini? Weka vitu nafasi yake kwa roho ya Mungu. Si ndio we? Eh? Okay. Kwa hiyo, kwa nini tunahubiri Injili? Tunahubiri nuru ya uzima, si ndio? Eh? Ili kwamba watu wapokee roho ya Mungu. Kwa nini muhimu apoke roho ya Mungu? Sawa, so, hiyo ndio namna Mungu anaanza kubadilisha vitu kutokea ndani. Kwa hiyo Mungu anafanya internal arrangement before external appearance. Ko, unaposoma pale Mwanzo ni Mungu anaweka plan. Kulikuwa na nini? Kulikuwa na giza eh? Sindio eh? Kulikuwa na ukiwa sindio, kulikuwa na utupu. Anasema tohubo huu, maanaake mambo yalikuwa vululu valala, shagala bagala. Mungu anaweka vitu kwenye oda. Nisikize vizuri. Kwa hiyo Mungu akitaka kubadilisha maisha ya mtu anaanzaje? anaanza kubadilisha tabia yake au asili yake, asili yake. Kwa hiyo, kwa hiyo, kwa nini muhimu kuhubiri Injili kwa mtu o? okay. kwa Mungu afanyi behavioral management, umenielewa? <tip a levels> binadamu, okay wa haleluya, niseme ah, kwa sababu napenda umbea, amesema niseme ni siseme? Aha, okay. Umeona, umewahi kuona makongamano ya wanawake wanaombea waume zao walevi, wazinzi? umewahi kuona? Okay. unajua kwa nini yale maombi wanastruggle kupata matokeo? Kwa sababu wanamtumia Roho wa Mungu kufanya Behavioral modification wakati kuna mvurugano kutokea wapi? Ndani. kwa nini Biblia inasema ukiona mtu anafanya dhambi ya mauti awezi kumwombea? Kwa sababu dhambi ya mauti ni kutokuamini, sindio? Okay. Lakini ikiwa mtu ameamini anafanya dhambi sio ya mauti, which is actually tabia, unaambia huyo mwombee. Kwa nini umwombee kwa sababu unaweza kuinfluence kwa roho wa Mungu. Mtu mwenye roho wa Mungu atembee sawa sawa na roho wa Mungu, sio sawa? Okay, kwa hiyo kama nina mume wangu au mke wangu mwenye tabia mbaya ambaye hajaamini actually, kumwambia aache pombe ni off key, sawa Eh? Ni sawa, eh? Ni sawa, key kwa sababu kwanza hataki kuacha pombe sababu hiyo ni asili yake. Ukimkuta nguruwe mgu, anagaagaa utashangaa, asivyogaagaa kwenye matope si ndio? si sawa au? Nyewe mnaonaje? nguruwe ni smart. Ukimkuta mbwa anakula matapishi yake. That's who he is, si ndio? Eh, tunashangaa mbona huyu ni msaarabu na hajaamini? Sababu ndani yake hana kiwango chochote cha nini cha usaarabu akifanya atakuwa ameiga kitu ambacho sio asili yake yeah. Ndio maana hata mwamini akifanya mambo asiofaa, tutasema hii umeiga kwa nani? Kwa sababu hujaiga kwa roho aliyeko ndani yako, umeelewa hiyo? Okay, kwa hiyo kama anatakiwa kuleta changes kwa huyo mtu anatakiwa kufanya nini? Arudia tena, najua nimesema tena, kwa maombi yako yanatakiwa ya, ya base kwenye mazingira ya nini, injili kuamini apokee roho ndani yake. The moment anapokea roho ndani yake anapokea kapasiti ya kubadilisha tabia. Uko sawa? Kwa hiyo mtu asiye na roho wa Mungu ni sawasawa na nchi ambayo ni ukiwa giza na utupu. Maana yake neno hilo ni sawasawa na Mungu sema hakuna mambo yaliyowekwa sawa ndani kwanza ni kuambi, ndio maana Yesu alisema specifically ufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake yatakuwa mazuri. ko Kwa kuanza kubadili tabia kabla ya kubadili asili ni sawa sawa na kuanza kuambia mparachichi zaembe, wewe tunataka maembe kutoka kwako, zaembe kutoka unauonee kwa, kwa nini tunahubiri njili? Okay, ndio maana nikasema, ukienda kwa mvuta bangi. Niona video moja ya mvuta bangi, anaambiwa acha bangi uje kwa Yesu, sema e bwana Yesu, e bwana Yesu, kwanzia leo, kwanzia leo naacha bangi. Akasema siachi bangi, napunguza bangi. Alikuwa very honest. Do you know kwamba mtu akiamini kwa ana uwezo wa kuacha bangi kirahisi, ana uwezo wa kuacha pombe kirahisi. Kwa nini ni muhimu kuanza na apokee Roho in fact, huyo mtu akiamini. Jambo la pili anatakiwa kufanya ni nini? Kuhakikisha anajazwa Roho, kwa sababu kujazwa Roho ni kuteka dividend ya nguvu iliyoko ndani yake, iwe juu yake, iwe power, iwe kinetic energy, ianze kubadilisha kiu yake juu ya vitu vinavyomzunguka. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Aha. Kwa hiyo, Mungu mpango wake kumfanya mtu atawale, amiliki azae na kuongezeka, anahitaji nini? Awe sura na mfano wake. Naomba nikuulize mimi nawe, Adamu alikubali kuwa sura na mfano wa Mungu? Hapana. Sababu sura na mfano wa Mungu ni kwa njia ya imani. Alikataa mani. E, alikataa. Alikataaje? Kwa sababu alichokuwa anatafuta ni sura na mfano wa Mungu, lakini alitafuta nje ya Mungu, si ndio? Aliambiwaje na Shetani? Ukila uta utafunguka macho, si ndio? Utaanza kufanya nini? Utakuwa kama Mungu. Mungu alijua kwamba utakuwa kama yeye. Huo ndio mpango, mpango wa Mungu ni sisi tuwe kama yeye. Yohana anaandikaje? Alivyo ndivyo tulivyo katika ulimwengu. Huo ndio mpango wa Mungu, mpango wa Mungu ni watoto wake duniani watembee kama yeye. Lakini akaletewa noti feki, ni mia tano ile ile, lakini feki kwa Mungu amesema chukua kwa njia hii asema, chukua kwa njia hii. Ela nikuambie practical leo, leo hii Mungu anataka kutuhesabia haki kwa imani pasipo matendo. Hiyo hiyo haki tunatafuta eneo lingine kwanini, kwa nini? Kwa jitihada kwa matendo? Kwayo tunatafuta kitu kile kile ambacho Mungu ana offer free. Mungu anatoa msamaha bure kwa njia ya Yesu Kristo lakini like kuna mtu kuna watu sasa hivi wako mlimani wanamuomba Mungu msamaha kwa ajili ya Tanzania na Watanzania. Hasa baada ya miaka 60 ya muungano. Tunavunja roho iliyounganishwa. Tuajitenge nyoni Mungu wa roho. Kwa hiyo maana yake ni nini? Maana yake msamaha wa Mungu unapatikana kwa kumwamini Yesu Kristo. Lakini like kuna watu wasema kumwamini haitoshi. Asante Yesu kwa sababu nikufa, lakini a uh, uhalali wa kufanyika raia wa mbinguni. Permanent citizen of heaven inapatikanaje? Kwa kumwamini Yesu. Lakini kuna watu wanasema, ndugu, tujitahidi upande huu. Sasa take ni wapi mbinguni? Ndugu, tujitahidi mbinguni, sio lele mama. Jambo lile si sindio? Mungu anataka mwanadamu, anataka badiliko kwa roho wa Mungu, sindio? Kuna mtu anatafuta badiliko hapa nje ya Roho wa Mungu kwa jitihada zake, kama Wagalatia kwa jitihada zake kitu kile kile, si ndiyo? Damu ya Yesu inatakasa mara moja milele. Utakaso huo huo ni wa muhimu sana. Kuna mtu hapa anatafuta kwa kujitakasa mwenyewe, si ndiyo? mara nyingi kitu kile kile. Kwa hiyo the devil play the counterfeit, analeta nini? Feki. Kwa hiyo kwa nini unapokea feki? Ni kwa sababu huamini kama baba yako ana original, huamini kama Mungu ana original, si ndio? Kwa Mungu anasema haki ni kwa imani, anasema sio kirahisi, eh? Kiivyo nani amesema haki ni kwa imani? Nasema, <laughs> haki ni kwa imani? Mungu. Lakini ukasemaje, sio rahisi kiivyo, umesemaje Sio rahisi kihivyo. Siwezi kusahau shuhuda ambayo nilipewa tukiwa tukiwa pale Sinza nani single garden, tulienda uinjilizi. Mtu akaenda akaelezea upendo wa Mungu, namna Mungu anavyowapenda wanadamu, akaeleza akaeleza. Alipomaliza sasa, mm. <laughs> Mungu sio mwema kihivyo, anakutegea tu wakuweka mahali ya kulipue. Maana yake haamini katika nini? Wema wa Mungu. Mtu yule yule ambaye anaimba wema wa Mungu umenizunguka, wema wa Mungu umenizunguka zunguka zunguka zunguka zunguka, hey! zunguka, zunguka. Hey! wema wa Mungu umenizunguka zunguka. Huyo huyo mtu ukimwambia, okay, Mungu anakupenda <laughs> kiasi kwamba alimtoa mwanaye akafa kwa ajili yako ili uwe na uzima wa milele milele, asema kuna nafasi yangu ya kwa hiyo akaacha mti wa uzima akayochukua mti wa ujuzi wa mema na mabaya. Kwa Mungu amempa uchaguzi, lakini akasema ya huu hapa hautakusaidia, akasema Mungu eh, Mungu anajua ukipiga hii utakuwa kama yeye, yeah, yeah na nia ilikuwa ni kuwa kama yeye, lakini kuwa kama yeye ni nini? Sio kwa njia hii. Kwa hiyo tunaweza tukawa tunahubiri utakatifu wote, sema jamani, dini yetu inaitwa nini? Holiness International Ministry Globally. Siku hizi lazima weke international, global, sawa. So, eh? Hata kama una mpango wa kuwa na kanisa kijiji kimoja, Global Outreach Ministry Aha, kwa hiyo ishu okay. Ishu sio utakatifu, ishu sio msamaha wa dhambi, ishu ni namna ya kupata. Kwa hiyo tunachukua feki hapa, na ndio maana hii feki haidumu. Watu wanakuwa naye kwa muda, wanatafuta kesho. Asubuhi mtu anasema ah, ah, no, baba anajitakasa, anaenda kulala anajitakasa afu analala, afu akiamka asubuhi anajitakasa tena. Unauliza, umetenda dhambi ngapi usiku? Ogoa amelala sijui. Kwa kweli, roho no, yangu inawezekana ilienda mayali kuiba, kwa sababu something is wrong somewhere. Chochote ambacho mwanadamu anatafuta kwa jitihada zake ata strago nacho, lakini Mungu akikupa anaweka full deposit. Ndio maana akikukomboa, anakukomboa milele inaitwa ukombozi wa milele, okay. Kwa hiyo Mungu anarekebisha kwanza hali ya ndani ya mtu, ndo maana angalia, Mungu anakuambia anakuambia wee ni mtakatifu kabla hajafanya tendo lolote la utakatifu tendo, umeelewa. Mungu anakuambia mwenye haki kabla hajafanya nini, matendo ya haki, na Mungu akikwambia mwenye haki, hatumii hisia zako. Unaweza ukawa ujioni mwenye haki sababu, akili zako zinaweza zikawa influensa hisia zako Umeamka asubuhi ulivyolala ukasikia, eh, hey, I don't feel kama mi mwenye haki. You don't have to feel, you have to know, you have to know, unatakiwa ujue kwenye neno la Mungu. mwenye haki wangu wa hataishi kwa imani yake. Wewe ni mwenye haki yeah, umeamini yeah. Unajisikia doesn't matter. Huu ulimwengu umeenda mbali sana, ngoja niweke hivi Ulimwengu watu wanaongozwa kwa kujisikia, na hapo ndipo tulivyoharibu hisia, feelings. Mtu anaweza akaamka tu asubuhi akajisikia kama vivyo, mi i feel kama mi ni mwanamke i feel, feel. yaani namna nilivyoamka leo i feel kama mi nipo mwangalia tu, unajua mm. mm. watu mpaka wameenda kujibadilisha kwa sababu they feel sema mimi nachagua ntakachokuwa kulingana navo jisikia siku dunia ilipoanza kujisikia, hawakumsikia Mungu tena. Okay, kwa mtu mmoja akasema, unajua, mimi mimi ni wanaitwaja, wale watu mwanaume, mwana anayemtamani mwanaume aitwa nini? Ge, sindio eh? Sindio, asema mimi ni Kiswahili ki naitwa shoga eh? mimi ni shoga kwa sababu nikiwaona wanaume ninawatamani ulipo sikiliza, ulipojisikia, ulipomwona mwanamwenzao kwa mtamani, hizo ni hisia hiyo eh? Eh? kwa ukaamua kufanya nini? Kuwafuata wanaume? Tuko mpaka hapo, tuko mpaka ojani boy? Waambie taarifa ambao watu wengi hawajui hisia hizo hizo, ndo zinaweza kuambia uwe na wake watano, sindio? sisia hizo hizo kwamba una Ashura nyumbani, lakini umevutiwa na Amina, ukamleta Amina, ukamwona na Ashura uh, uh, uh, uh, tena Zainabu ukamchukua Zainabu. Wakati uko na Zainabu umefika ngapi hapo? Tatwe gafula ukagundua ya kwamba hawa wote ni wavupi, kuna kuna Saumu mrefu kwa 4. Sa ah lakini hawa wote ni wa Afrika. Lakini nimemaliza nini? Unaitaje eh, sunna? Eh. Nimemaliza. Lakini bado unakuta mtu huyo huyo anachiti. Kwa sababu bado hisia zipo. Si sindio? Zipo. Unasikia sasa unafanyaje? Inabidi umfukuze Zainabu. Umchukue nani? Mwingine ili uendelee kubaki 4. Kwa hiyo kufukuzana ndio inakuwa game sasa. So, unareplace ili ukip dini. Unareplace. Have <laughs> you replaced? Waka ngapi? 5, 4 o'clock. Kwa maana yake nini? Okay. Maana yake nini? Okay. Nina mke wangu hapa. Nikiona hisia juu ya mtu mwingine, nizifuate kwa sababu this is the way I feel. Au yeye mnaonaje? Okay. Kwa nini zifuate kwa sababu ni hisia? Iko sawa eh? Iko sawa eh? Okay. Nikiona mwanaume mwingine nikamtamani, ni hisia pia. Natakiwa kuzifuata? Hapana. Kwa namna hiyo hiyo, ndo namna hiyo hiyo. Kwa lugha rahisi, mtu akisema this is the way I feel, hivi ndivyo navyojisikia, maana yake tayari umeng'oa mageti ya kitu nachoitwa nini, self control, ambayo ni nini? Tunda la Roho kuna self control kwa sababu katika free will, katika uchag uchaguzi wa mwanadamu, hisia zake zinaweza kumwambia chagua nje ya mpango wa Mungu. Iko sawa? Iko sawa? ambao haitiki, ndio yenyewe mashoga au nani? Kwa nini hawitiki nikisema iko sawa? Eh, hapo sasa mmesema vizuri. Hakuna mtu anataka kuitoa hivi. Kwa hiyo kwa ko, okay, kwa maana yake nini msaada ambao unahitaji wewe? Sikiliza vizuri, msaada unahitaji shoga na msaada anahitaji Mkristo msinzi ni msaada ule msichokisema. Kama anahitaji neno la Mungu, alishwe neno. Anahitaji kupelekwa maombi, afanye. Anahitaji kuwekewa mikono, awekewe. Ana special treatment? Anafuata hisia kama mwingine aliyepata hisia. Okay, okay, okay. Sio, sio tu kwenye vitu vibaya hasa wenye vitu vizuri. Daktari amekuambia punguza kunywa soda, utakufa ukiamka okay. Sisi yaya, gari la Coca Cola limepita pale, unaona, you need the same self control. Umesikia hiyo eh? Yani sasa ngoja, wadada na keki, yani anaweza kaa ameambiwa apunguze wanga, lakini keki i'll try it Self control hiyo ni nini? tunda la Roho inaitwa nini Kiswahili? yes. Kiasi, maana yake bondari ya uchaguzi wangu. Inaitwa nini? Neno la Mungu. Iko sawa, iko sawa, iko sawa, sawa? Lakini nikwambia Mkristo akiwambia sahivi, huyu ni shoga, hey! yataomba maombi marefu tofauti na namwombea Mkristo mwizi. Mwizi maana yake nini? kwenye self control yake aliona kitu cha mtu alafu ikamshinda, akafanya nini? Akachukua. hizo ni hisia pia, yeah. Yeah. Ndo maana unaambiwa dawa ya matatizo yote ni neno lile lile la Mungu halo. Ndo maana nikakwambia ukienda kuhubiri injili ukimkuta mtu anahela, unahubiria injili ile ile. Ukimkuta kahaba unabadilisha, si ndio? Unahubiri njili ile kwa sababu kapasiti ya msaada wa Mungu iko katika roho wa Mungu. Roho wa Mungu anapokeleaje tunapohubiri njili? Tumeelewana? Hiyo ndio essence, kwa nini tunahubiri njili. Tunahubiri njili kwanza kubadilisha hali ya mtu wa ndani. Ndo maana shida ambayo watu wengi waelewi, mara nyingi wanajitahidi kubadilisha nje kabla ya kubadilisha ndani. Cha kwanza hakikisha mtu ameamini. Tuko mpaka hapo? hakikisha mtu amefanya nini? hakikisha mtu amefanya nini? Ameamini. Cha pili hakikisha amefanya nini? Amejaa Roho. Kwa nini? Alipoamini ana potential energy, anayo capacity ya Mungu ya kutenda, lakini akijaa roho ndio ana take advantage ya nini? Roho ya Mungu aliyeko ndani yake inaitwa nguvu Dunamis. Dynamic power. Power at work. Tumeelewana mpaka hapo? Okay. Kwa mpango wa Mungu ni kubadilisha asili ya mtu tulikuwa tulianzia wapi jamani? Ndio maana akasema nitawe nitatia roho yangu ndani yao, alafu atafanyeje? Atawaendesha. Wajua anayeendesha pale nani? Anayeendesha mwingine kati ya atawaendesha okay. Eh? Nani anayeendesha mwingine? Kiswahili kirahisi, atawaendesha kwa hata ukuaji wa kiroho, mwenendo wa maamini. Kwa nini? Kwa roho. Atawaendesha katika sheria zangu na hukumu zangu, tuko mpaka hapo. Shida ni kwamba watu wakisikia sheria wanaelewa vibaya tu, kama ni sheria ya Musa. Hata upendo ni sheria, si ndio? Sheria ya upendo. Kwa hiyo angalia muktadha, sheria ya Kristo, sheria ya uhuru, the law of liberty. Okay, kwa hiyo umeshaelewa ya kwamba Mungu nia yake kwanza ni kubadilisha ndani. Sema, nia ya Mungu ni kubadilisha ndani. Nia ya Mungu ni kubadilisha ndani. Nia ya Mungu ni kubadilisha ndani. Nia ya Mungu ni kubadilisha ndani. Nia ya Mungu ni kubadilisha ndani. Una Roho ya Mungu ndani yako, hiyo imeisha mtu. Umekuwa nini mzuri kwao? Mara nyingi tunaposema Believers realities au tunu za kiumbe kipya maana yake nini? Tunasema mambo ambayo Mungu ameshabadilisha ndani yake, hatuzungumzii hali yao ya nje. Mwamini ni mtakatifu? yes. Ni mtakatifu kwa sababu atendi au anatenda mambo? Hapana hiyo ni asili. Sindio, eh? Mwamini ana hatia mbele za Mungu yes. Kwa sababu akosei? Hapana, hiyo ni asili, hiyo ni image of God. Tuko mpaka hapo? Mwamini anao msamaha wa Mungu yes. Kwa sababu akosei? Hapana, amepataje? Kwa sababu ameamini. Deal done, case closed, settled forever haya ni mambo ambayo nasemaga hivi, things that God himself cannot change. Mambo ambayo Mungu mwenyewe hayabadilishi, kwa sababu yamewekwa hapo kwa uaminifu wake, sio kwa uaminifu wa nani? Mwanadamu, si ndio, eh? Alo, tumeelewana eh? ni mambo ambayo umeyapokea katika uaminifu wa nini? Wa wow. Mungu sio, kuna mambo iliyoyafanya oh. Kwa hiyo Mungu anabadilisha kwanza. Kwa hiyo anaposema, sasa, nanyi mtapokea nguvu, lakini mtapokea nguvu akiisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu, anawaambia wachukue kutokana na kile walicho nacho, Waconvert ability ya Mungu iliyoko ndani yao kwa Roho Mtakatifu, ndio maana ukisoma bila shida hapa kwenye Waefeso tatu juu ameelezea mwenendo. Waefeso tatu kumi na nne Waefeso tatu kumi na nne Mefika najua hapa ni prayer point mojawapo watu ambao wanapendaga kuomba, asemaje? Kwa hiyo nampigia Baba magoti, ambaye kwa jina lake baba wote wa mbinguni na waduniani unaitwa, awajalieni kwa kadri ya nini? Utajiri wa utukufu wake. Naomba niulize utajiri wa utukufu wa Mungu uko wapi? Ndani ya mwamini, the riches of his glory. Ndo maana asema Kristo ndani yetu, tumaini la utukufu. Angalia, kwa kadri ya utajiri wa utukufu wake. Angalia kufanywa imara, eh, kwa nguvu kwa kazi ya nani ya roho? Angalia, kwa kazi ya nani ya roho wake, katika nini? Utu wa ndani. Kazi ya roho inafanyika wapi? Katika utu wa ndani. Asemaje? Kristo akae mioyo yenu kwa imani, mkiwa na shina na msingi katika upendo. Aha, shina na msingi katika upendo wa nani? Upendo wake Mungu. Kwa nini ni muhimu msingi na shina uwe upendo wa Mungu, kwa sababu mkifanya hivyo, mpate ili mpate kufahamu pamoja na watakatifu wote jinsi ulivyo upana na urefu na kimo na kina, na kujua upendo wake nani? Kristo upitao ufahamu kwa jinsi ulivyo mwingi. Aasemaje? mpate kutimilika katika utimilifu wote wa Mungu. Imeanzaje? kazi ya roho katika utu wa ndani ni kazi ya Roho katika utu wa ndani. Ufahamu wako ukijengwa kwenye hiyo kazi ya Roho katika utu wa ndani una produce nini? Utimilifu wote wa Mungu, kama mwenendo ni sawa eh? Utimilifu wote wa Mungu pale nini ni mwenendo, maana yake mwenendo unaomfanania Mungu aliyeko ndani yako kwa roho wake. ina make sense? ina make sense au melala okay. Angalia, anapomalizia mstari wa ishirini anasemaje? basi atukuzwe. Si ndio eh? yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno eh? kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo kwa kadri ya nguvu itendayo kazi katika Kristo peke yake huko alipo kwa kadri ya nguvu itendayo kazi ndani. Okay, kwa hiyo nguvu ya huyo roho wake inatenda kazi ndani yetu. Njia mojawapo ya hizo nguvu kutenda kazi ndani yetu tumesema ni kunena kwa lugha. Kwa kunena kwa lugha ndio namna yetu ya kujiarrange katika ufahamu, tufanye sawasawa na neno la Mungu. Ndio maana anenaye kwa lugha anajijenga nafsi yake anajijenga nafsi yake, anajijenga juu ya imani yake. Ukisoma katika Yuda moja ishirini nasema, moja ishirini nasemaje, anasemaje Yuda eh? Bali ninyi wapenzi, mkijijenga juu ya imani yenu iliyo takatifu sana, kwa kufanya nini? Kwa kuomba katika Roho Mtakatifu, okay. Kwa kujijenga huku sio kuokoka <gulio> kujijenga hapa ni mwenendo wangu katika imani. Kwa hiyo, it is impossible to have a fully spiritually grown Christian who doesn't pray in tongues. Ni ngumu, haiwezekani kuwa na mkristo aliyekuwa kiroho kama afanyi nini? Haombi katika Roho. Sasa najua utakuja na vitu. Mbona kuna watu hawaombi katika Roho lakini wana tabia nzuri? Do you know unaweza ukawa na tabia nzuri na ukawa mwana wa Jehanamu? Yes. Okay. Kuna watu wangapi ambao wana tabia nzuri lakini hawezi kufanya uinjilisti? Tabia nzuri. Okay, siku moja alikuwa na chati na mtu. Yuko Egypt, yuko Misri. Sasa kusema yuko Misri aelekea Kanani? Yuko Misri, akaniambia bro, naona unahubiri vizuri sana. Kasema hii hapa inakuja na kitu, unaweza kuona kitu kizito kinakuja, lakini Mungu akusaidie sana. Nikosea nini tena? Nataka kusaidiwa, yaani kwa kweli, mimi naona tu tuna, tu, yani huku kusoma Kigiriki, umeona sasa eh? Sijui ni na nini na Wakristo, sijui ni na nini, yani tunatakiwa jambo moja tu, nasemaje najua ukiishi vizuri na watu, watu watamwona mungu wako, alafu wataokoka kwa sababu ya tabia zako. Thank you bro. Na wanafunzi wangapi wameokoka sababu ya tabia yako? kwa yeye, haamini kwenye kufanya mwinjilisti, anaamini kwenye nini? Ukienda Misri uishi vizuri, Wamisri wakuone wasemeje? Ah, tunamtaka Yesu wako umetoka Tanzania. Wanaogopa kufunga mageti kwa sababu ni wezi Unaenda kwenye nchi za watu, mageti yako wazi, ukionekana na karibu, njo ule njo ule njo ule. Okay, we umetoka hapo dani Dar es Salaam Manzeze, alafu umefika mahali watu wanaangalia, unagundua ukishindana nao kupenda, unaandika noti, nani hapa anatakiwa kumwokokesha mwingine? Do you know kuna watu wasiomwamini Yesu wana tabia nzuri sana sana ni, kuna watu ukiwakanyaga, wanakuomba msamaha na sio Wakristo. Pole so, oh, pole, pole dando amekanyaga. Shida ni kwamba hawa hawana Roho wa Mungu bado. Zamani liamini wataenda mbinguni kaundo. Hamna mbingu ya watu wema, kuna mbingu ya waliomwamini Yesu Kristo. Kwa hiyo fanya mema yote ukitaka kuwa raia wa mbinguni, mwamini Yesu. Vaa mabomu jiue, ili kujihukumu kwa sababu ya tabia zako mbaya. Eh, taazima ukimaliza kufa mwamini Yesu <laughs> iambia watu sehemu nyingine, lia machozi yote. Wajua niwaambie, dhambi za wanadamu haziondolei kwa matendo mema, hazitoki Ndo maana Yesu akaja, kwa sababu ilikuwa haiwezi, yaani dhambi. Wasema kama watu wangejua nguvu ya dhambi wangeishukuru, wangemshukuru Mungu kwa dhabihu ya Mwokozi, wangeichua nguvu ya dhambi. Nguvu ya dhambi iko dip zaidi ya kuacha kuiba, iko dip zaidi ya hapo, iko dip zaidi ya hapo. Ndo maana ikaleta dhabihu. Iliyopora ni nzito. Oya, dhambi yako ni nzito, usingeweza kutoa. Kwa nini? jitihada zako zozote. Nikawapa mfano hata uchukuliwe ukatekatwe vipisi visidi sentimita mbili, ukatekatwe vipisi, uchanganywe kwenye mashine ya kusaga, ifanywe centrifugation, izungushwe kabisa, ukamuliwe, dhambi zako hazitoki, zitakuwa zitakua kwenye huo ukamuzi. Kwa wakutoe mafuta, yale mafuta yatakuwa na dhambi, wachomoe ndio maana Mungu amekuja kufanya jambo ambalo mwanadamu hawezi kufanya. Yesu hajaja kuuza sura. Kama angetaka tujitahidi, atakiwa aje tu akae mawinguni pale, asema, wazee, mmejitahidi, mko asilimia themanini, ongezeni kidogo, mnakaribia kumshawishi mzee, ongezeni kidogo. Wewe wewe tisini na nane, ongeza ongeza kidogo, wewe. Atakiwa tu aje tuambie kwanza ngoja b. Yesu angekuja kwa Wamasai, tungemuelewa, tuko luzi kidogo. Kaja kwa Wayahudi, unajua kwenye jitihada, inajua watu wanaojitahidi kumpenda Mungu nyie <laughs> makini kuingia hekaluni unanawa mara, we fungu la kumi unashindwa kutoa, wao wanatoa, si ndio? Wewe hata ukisikaga wa na Wakristo naoma waambie wa. Wasipotoa fungu la kumi wataenda jehanamu, bado hawataweza kutoa. Waambie, wangapi hapa ni Wakristo? na niulize swali kama wanahitabu ana hakika <laughs> Okay. Okay. wangapi waliwahi wali wali kufundishwa juu ya kutoa fungu la kumi? nyosha mkono. Okay. wangapi waliwahi kutoa fungu la kumi hata angalau mara moja mbili tatu? Yeah. Leo sijui mtoe yote ambao hamkutoa nyuma, okay. Wangapi waliwahi kutoa fungu la kumi kwa uaminifu angalau mwaka mmoja, mwaka mmoja, mwaka mmoja? Sio mshahara tu, hata nikukupa hela ukatoe fungu la kumi, sio mshahara. Kwenye mshahara sinaweza wakabonyeza na nitwaje ile ile standing order ileyote eh? Wewe hata bwana ah atajui kunishinda. <laughs> <laughs> Okay, sawa. So, ehe, kwa hiyo mtu afanyeje? Anajitahidi kutoa kweli, mwaka wa kwanza, mwaka wa pili. Okay, wamenyosha watu kama watatu Mwana ni wachekeshi. Nilifanya study. Si hatufanyi si, leo somo. Nilifanya study. Maana ya madirisha ya mbinguni nilicheka sana. Kwa Ma madirisha ya mbinguni ni hapo juu, kwenye mawingu. Baraka pale, kumbe ilikuwa ni mvua bwana. Nikasikitika sana. Kumbe kutoa zaka ilikuwa kazi ya wakulima na wafugaji. Na ndio maana leteni zaka kamili, wapi? Kwenye nyie mna magala na hekaluni, kulikuwa na sehemu ya gala hekaluni. Kwenu kuna gala? Ah, kwanza nyie mna hekalu? Tunaangalia muktadha, mna hekalu, mna eh? makanisa kama hawa ili honi ni mahekalu. Okay. Mna sehemu ya kuchinjia wanyama okay. Mna sehemu ya kuweka, kuna gala la kuweka mifugo na wanyama hakuna hata hekalu moja Tanzania hivyo mpaka hapo, hivyo mpaka hapo. Okay, kumbe kufungua madirisha ya mbinguni na kumwagiwa baraka ni mvua, ili mlime tena <laughs> na kufuga tena. Wafugaji na wakulima wanahitaji nini? Mvua. Maana yake, sikiliza sasa, ujinga, ujinga watoa zaka. Mtu akitoa asilimia kumi ya mapato yake kwa Mungu sio kitu kibaya, kibaya eh? usinuku vibaya, si ndio? kama umeamua kutoa asilimia kumi, sawa. Sisi wengine tutatoa kumi, ishirini, thelathini, arobaini, hamsini, sitini, mia. Tutakopa ili tumtolee. Sawa, we baki na kikumi chako, tutaonana baradisa. Sawa. Na kama hatuna tutatoa asilimia mbili fresh, lakini tutaakisha, tunatoa si ndio? Sababu kutoa ni heshima kwa baba yetu, ok. Sawa, ok. Kama sasa, watoa zaka wanaotoa hela wanatoa hivi, wanakaa wanasubiri mungu afanye nini? ashushe baraka, akijua atashusha hela zingine. Walioambiwa madirisha ya mbinguni, maana yake itanyesha mvua, mkalime wauliza, okay. Watowazaka, madirisha ya mbinguni yakifunguka, yaki walikuwa wanategemea nini? Mungu afanye manuva, afanye nini? Manuva awapige upofu wateja, ambao unawafukuzwa kwa kuweka Biblia lako likubwa pale, muda wa nini, ibada, muda wa nini Yeah. <tikha> una kwa akija unauza madawa pale, umeweka Biblia pale, nataka pana do Yesu ni nataka pana do namba mbeme nando hiyo asa kumwandikia hata nasahau kwa nini okay. Kama kweli angetaka madirisha ya mbinguni afunguke, mvua ikinyesha, uwe wapi shamba? Uwe wapi shamba? huyu anayeomba madirisha ya mbinguni yafunguke, anaingia kazini nusu saa baada ya watu kuingia, anatoka nusu saa kabla ya muda wa kufika, na anamwambia Mungu, kumbuka sadaka zangu. Nimesikia kuna watu wanapandishwa cheo mwakani, nipandishwe. Anaambia Mungu fanya manuva, nenda kampofushe bosi wakati anapandisha vyeo, wakina Aisha ambao wanawahi kazini na kuchelewa kutoka. Wewe ufanye nini upandishwe? Huo unaitwa nini? Uchawi. Wewe ngoja nikuulize swali, wewe ungekuwa bosi umeokoka, eh? Wewe ungekuwa bosi, ukimwajiri mtu ananena kwa lugha, anachelewa kazini, anawai kuondoka, utapandisha cheo? ah. Lakini bosi huyo huyo mlokole ataenda kumwomba Mungu ampandishe cheo kwa kufanya vibaya, KPIs hazifiki, lakini nataka nini umela tumeendaje kwenye zaka, tulikuwa wapi? Kwa nini nazungumzia eh? Kwamba dhambi ni ngumu ni kuliko nini watu wanavyofikiri. Imani katika Yesu Kristo sio jambo jepesi. Ndio maana inahitaji ushawishi wa roho mtu kuamini kwa sababu hakuna kitu adui anapambana nao ni kushawishi watu ya kwamba kwa jitihada zao wanaweza wakawa kile ambacho Mungu anataka wawe. Ndio maana niliwaambia tangu mwanzo kuhubiri Injili is dealing with the devil himself, halo, halo. Ndio maana ulipokuwa serious mtaani akawakoka mmoja akawakoka wapili ukaenda na mm, furaha ulionayo umeona watu ambao sio ndugu zako wameokoka, ukaanza kumhubiria dada yako, kikao cha familia kikaitwa, kikaitwa kwamba umepotea, okay. Mungu anatenda kazi kupitia nini? Watu. Shetani watu vilevile. Mnadanganywa kufikia anatumia paka. Hatumii paka, hiyo ni disguise, anakupoteza ufikiri shetani anatumia paka miao. Hapana, watu umewai kwenda mpaka wamejikusanya, baada ya kuhubiri Injili mtaani kwenu? Kikao kile ulichokalishwa baada ya kusababisha watu wakaokoka, shuleni mpaka walikuwepo okay. Bundi alikuwepo eh? Mfalme na mkuu wa anga anatenda kazi wapi? ndani yao wana wa uasi, ni binadamu okay. Mungu akitaka kufanya kazi anakaa ndani ya nani? Mtu, sawa sawa. Kwa hiyo injili, maana yake, tunapohubiri injili, kwanza tunamtoa yeye ndani ya watu, ili huyo mtu awe makao ya Mungu na atumike na Mungu. Kwa hiyo vita vyetu ndio hivyo, na Mungu ametupa mamlaka katika Kristo ya kwamba amemseta adui chini ya miguu yetu ili tufanye hiyo kazi kwa nguvu. Ndo maana ukiona hauna ujasiri unajaa nini? Roho. Unajaa roho ili uchukue ujasiri tena, unarudi mtaa waliokupiga. Umesikia? Mitume wangepigwa kwenye sura ya nne wangeacha kikao cha sura ya tatu, sura ya nne wangeacha kikao cha sura ya tano, wangeacha sura ya sita usingesoma na makuhani wengi wakaitii hiyo imani. Naomba niulize, waliokuwa wanaweka vikao ni watu gani? Makuhani. Okay, kwa nini? Kwa sababu devo anakaa ndani ya yeah. Achana hizi simbo, sijui devo worshipper nini, unakizana na simbo zakati iko mtaani kila siku. Timua, nimesema unamtimua shetani mara ngapi? Mara mbili. Namba moja ukimkuta na unamwambia ondoka, sawa? so, Alafu ishi hapo, unampiga mtu nini? Injili ili ujenge makao ya Mungu ya milele ndani ya huyo mtu. Jamani, it is a sacred commitment, ni kazi ya heshima sana kubiri Injili, kwa sababu unamhamisha mtu katika ufalme wa giza na kumleta katika ufalme wa nuru, au ufalme wa mwana wa pendo lake. Unafanya kwa kutumia nini? maneno Umeelewa? maana yake, maana yake maneno yetu tunatakiwa tu charge into that power iliyoko juu yetu, ili isiwe maneno tu, iwe maneno plus power. Meelewa eh? Kwani tunajaa Roho kwa sababu tunataka yale maneno yetu yasiwe maneno tu, tuna get filled. Angalia Petro akijaa Roho Mtakatifu, kwa ujasiri akasema siachi. Maana yake I'm facing the devil. Baada ya kuniambia sitaki tena ulihubiriwe jina no, unafanyaje? unahubiri lile lile ambalo halitaki kwa sababu hiyo ni dawa. Anakwambia, dawa yako ni chungu, unamwambiaje basi. Basi yule anayekukataza kuhubiri kile anachokataa ndo anachohitaji. Kwa hiyo shida yako ni kufunga nini? Mdomo. Ukifunga mdomo, maanayake nini? Umemwacha abaki gizani, umeshindwa kumwondoa nani? Shetani. Ndio maana anakwambia watu walioukataa wengine tulipoendelea, tulipoendelea, tulipoendelea ndio wakaamini, na wengine wako hapa, si ndio eh? Wako hapa kwa sababu tulipopingwa, tulienda kuchaji, tukarudi tena. Siku hizi tunahubiri zaidi kwenye seli. Kuna wakati ulikuwa tunabombadi mitandaoni, watu wanablok tu, wana blok una tu, unaona tu blok, wanakwepa nini? Dawa uzuri. Moja kama alisikia mara moja neno la Mungu lilivyo ni kama kansa alivyoisikia, imekaa inaenda, inamsumbua. Mimi nilimblock mtu lakini sikublock neno alilosema. Nimeona nikasema, nahubiri vitu havieleweki, lakini ujamaa na make sense. Nikamblock nikakaa, nikasema mm, kila nikifanya sema nafundisha nini, naona ukundani, amani, naona huku ndani amani imepotea, naona nawadanganya watu na sijasoma vitu vingi nimeona tu anachosema huyu hachosema, hivi inapingana niliyosoma, nikafanyeje? Naendelea kutafakari. au sasa, mambo ya ajabu ukisoma Warumi, Warumi inaanza kuonyesha vitu vya ajabu ajabu. haki ni kwa imani, Ibrahimu aliyehesabiwa kwa imani. Ah. Ah. Maana kwa matendo ya sheria hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa. Sa. Inaonekana Petro alikuwa mwepesi, Paulo alikuwa mwepesi sana. Unaona una, una Paulo alikuwa mwepesi sana. Inaendelea kukufuata, inakutafuna, inakutafuna, inakutafuna. Ina maana yake nini? Sumu imeingia. Sasa wakati mwingine namna ya kufanya dawa ingie ni kupaka mara ya pili. Sindio? You do it again again. Unakumbuka mfano wa udongo? Sindio? Yule ambaye amesikia neno, halafu akafanyaje Alafu akuelewa wewe, afiki dawa yake hiyo, unaacha asikie tena, mueleweshe tena. Inawezekana kwenye approach ya kwanza ulivyoisema hakuelewa, alihisi unamwataka, kwa hiyo akaweka nini? Fence mechanism. Kwenye mkutano wa pili utaelezea kwa njia nyingine. Anachukia ukisema Yesu ameondoa dhambi zako zote milele, wanzina dhambi zako zote milele, anza na uzima wa milele Amia amekupa uzima anamwambia uzima wa milele. Hivi kitu cha milele kinakuwaje? Sasa. Akina kwepo iko haipotei kabisa sasa. Kwa Yesu sa. sa. amekupa uzima ambao upotei. Ngoja, ngoja kwanza. Ngoja kwanza. Ngoja kwanza. Subiria. Umesema ngoja. Tusome Kiingereza. Hii version ya Kiingereza. Nafuli amplify raso. Eternal life that cannot be lost. Nikuwa naongea na watu swali kawaambia. Nikatumia tu Kiswahili kawaambia. Unaona hapa imeandikwa, je, version yako imeandikwa everlasting. Nikauliza swali. How eh? How long does everlasting last? Si ndio so eh? Si umesoma pale mwenyewe. Biblia inasoma mwenyewe. How long does everlasting last? last. Maana yake ni everlasting. Maana yake last to last means it lasts <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> Twende Yohana kumi ishirini na nane nami nawapa uzima wa milele. Uzima wa aina gani? A milele. No. Wa kitambo? Hapana, wa milele. Uzima wa kitambo unakuwa muda gani? Kitambo. Uzima wa milele unakuwa muda gani? Milele. Oh my God. Tende dhati ehe, bii yake nasemaje? Wala hawatapotea kuto kamwe, kutopotea kamwe. Kamwe maana yake nini? Kamwe maana yake haiwezeka. Ukiwa mikononi mwa Yesu kupotea haiwezeka. Ukipotea ulikuwa mikononi mwake. Ngoja kwanza, ngoja kwanza. kuna kitu kinapambana eh? Ngoja kwanza ngoja kwanza, hawatapotea kamwe. Actually kwenye Kigiriki pale wanatumia aumea oh, maana yake nini? not at any time, not at by enemies nasema, okay. Mtu akikupa nimekupa huyu awe mke wako milele, kuna siku mtaachana? Umeelewa maana yake? Kikiwa cha milele maana yake hakipotei. Akaongeza kusema wala hakuna mtu huwa anawauliza. Na wewe pia ni mtu. Hey, mi ni mtu, okay, jiweke pale. Wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mikono yangu. Nikamuuliza, Yesu ana nguvu? Yeah, akikwambia nimekushikilia, amekushikilia kweli? yeah Unaweza kumwamini? Naweza. Amesema hata kupoteza. Ngoja hmm, kwanza unaenda kwa Paulo. Paulo, Paulo anasemaje? Hakuna kitakacho tutenga na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Yesu. Upendo wa Mungu katika Kristo Yesu ni upi? Yohana tatu kumi na sita twende huko kwanza. Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila amwaminie n unamwamini Yesu sawa? Yeah. Ili kila amwaminie asipotee, nikamuuliza, kwa hiyo mtu akipotea anamwamini? Kwa sababu condition ni nini? Ili asiyemwamini ndio amepotea, ina maana amwaminie hapo Iko sawa, iko sawa. Okay, kwa hiyo ukimwamini mtu, maana yake umeweka tumaini lako kwenye uwezo wake, si ndio eh? Kwa hiyo akwambia, kesho nitakupa milioni tano, kasema, na nakwamini, hamna shida. Ikifika saa sita mchana kesho, japata wasema, mimi sikuamini wewe, nilijua tu. Uliniamini? Hapana, kwa kuamini maana yake umeona uaminifu wa mtendaji, lakini pia umeona uwezo wa mtendaji. Huwa anasema hivi, unaposema nimemwamini Mungu sio jambo jepesi, kama hujaeleweshwa. Kumwamini Mungu maana yake nini? Umeona uaminifu wake na umeona alivyotenda, lakini pia umeona uwezo wake. Nitakupa scenario moja, tufanya, eh, exercise moja tufanye haraka sana. Naomba mtu mmoja mrefu kuliko wote aja hapa Alafu hata aje mtu mmoja mwembamba, anayejijua mwembamba na watu ajijui. Mrefu hayupo? Mrefu tafutafu nini? Ehe, ningeshangaa usije kuja, hatua tano tu nafika hapa. Okay, chague, chagueni? <laughs> okay, mikono hivi <laughs> Sawa, huyu ndugu anao upendo sana, anaweza kutoa uhai wake kwa ajili ya huyu ndugu. Sawa sawa, ili uamini jambo unaangalia mambo mangapi? Huyu anaweza akawa na nia nzuri kabisa ya kumsaidia huyu. Imagine iko ghorofa ya tatu, lifti imewaka moto kuna simba anapita, wapi kwenye ngazi, na yuko dirishani, anasema nani, yuko chini? Hakuna mtu mwingine, hakuna mafu mito, amna nani, magodoro wala nini, ni flo na yeye. Njoo hapa chini, maana kuamini okay, anajua huyu ndugu anao upendo sana kiasi kwamba anaweza kufanya chochote ili amsaidie, lakini simba yuko yuko hapa kafika kwa hiyo anasema usijaribu. Sasa hii ni demo tu, kwa hiyo atakiwa ajirushe, adakwe na huyu mwenye upendo. Actually tutampoteza huyu na huyu na upendo wake, kwa sababu ni mwaminifu katika kutenda, lakini hana uwezo wa kutenda. Iko sawa? Njoo juu, shuka chini. Sasa hapa kuruka ni kama vile hauna haja ya kuruka, anakushika tu, anakunyanyua hivi. Hapa hapa hiyo ni serious amna damage, si ndio eh? Akiamua tu kujirusha hivi akatua hapa anafanya nini? Okay. Kwa sasa huyu akimwangalia huyu ndo amebaki peke yake pale, alafu akasema ngoja ni ruke. Cha kwanza akiangalia uwezo wake hatakuwa na mashaka tena anaweza kaogelea wakati anafanya nini? Anashuka, unashuka hivi navyo, halafu anatua nini? Analegeza mikono tu mm. mm. na anaweza kamusa tena kidogo, umeona eh? Kwa nini iko ndani ya uwezo? okay. Twende hapo kidogo, kama huyu ndugu juzi kati ametafuta kumwekea sumu huyu mtu, sawa eh? amewatumia majambazi mara ngapi? mara tatu. Sawa, ni mfano tu. Sasa nafuta nakata. <laughs> <laughs> numajio akiwa jambazi, jamani! <laughs> Okay, kwa hiyo sasa ana uwezo, lakini unafikiri atarudi nyuma? Afurahi kuruka? atafurahi kuruka kama ametafuta kukuwekea sumu, hiyo ni golden chance. Kwa kuna kapasity, lakini haamini kwenye kapasity, kwa sababu si mwaminifu wenye kutenda. Tuko mpaka hapo, tuko mpaka hapo. Kwa ili tumwamini tumwa, huyu inabidi ajue, huyu anao uwezo, anao uwezo, ndiyo niye anayo, ni mwaminifu kwenye kutenda, umeelewa manake. Kwa, when you say I trust God you must see two things moja, faithfulness to do and capacity to do vyote ndo viwepo. Ndo maana tusemaga Jesus is mighty to save okay. Tunajuaje kwamba Mungu ni mwaminifu kwenye Wakorinto wa kwanza kumi na nne kumi na saba anasema kama Kristo hakufufuka basi imani yetu ni bure, tungalimo katika dhambi zetu. Maana yake nini? Tunasema hivi: Yesu alikuwa na nia ya kutuokoa na mzigo wa dhambi zetu zikawekwa juu yake, lakini zilipotua juu, juu yake zikamshinda nguvu, akafa. Mshahara wa dhambi ni mauti, na hakuishinda mauti, akabaki wapi? Kaburini. Naweza kumtrasti Yesu ambaye alivua kwa ajili ya dhambi zangu, lakini dhambi zangu zenyewe zimemshinda? Maana yake aliyetakiwa kusema nimeshinda ameshindwa kuniokoa. Okay. Kwa, lakini alikuwa mwaminifu. Yes. Alikubali mpaka nini? Mauti. Okay. Kwa kifo cha Yesu ni uaminifu wa nini? Wa Mungu. Iko sawa, eh? Kifo cha Yesu ni uaminifu wa nani? Wa Mungu. Lakini ufufuo wa Yesu ni uwezo wa Mungu. So the death of Jesus is God faithfulness. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana wa pekee asemaje? Kama ametupatia Kristo atashindwaje kutukirimia mambo mengine pamoja na nani? Na yeye akizungumzia habari za kuhesabiwa haki, kufanyika wana wa Mungu hatuwezi kukosa hiyo kwake, kwa sababu ametoa kilicho bora. Ni sawa na kusema kama mtu ameweza kunipa nyumba hii yote, hawezi kuinyima hela ya kununua nini, balbu. Umeelewa? kama alikuwa anataka uingie kwenye nyumba, uwate mwanga, amekupa nyumba nzima, atashindaje kupatia hivi? Kwa wokovu ni zao la uaminifu wa, wa nani wa Mungu, katika kufa kwa Yesu, lakini ameibuka mshindi katika mauti. Anatangaza habari ya nini? Nuru jamani, e, nimeshinda! Kilichokuwa kinafanya nini, kikashinda. Ni sana huyu sasa hivi, kama tungejua na uwezo kijiji kiko hapa kinamsubiri, akaingia ndani kupambana na ndugu, sindio? Tukisikia oi, afu kimya, tukajua imei, imeisha. Mwokozi yetu amefanya nini? Amemalizika. Lakini akienda akapiga pu, tunasikia pu pu pu pu pu pu, alafu tunasikia anakuja mm, hivo -hmm. damu ziko hapa, amebeba kichwa. Maana yake unaweza ishu, nyingine ikitoka asema mwiteni komanda, mmeelewa maana yake? So, resurrection of Jesus teaches that we can trust God for our salvation. Mshahara wa dhambi ni mauti. Mauti ilihitaji nini? Dhambi ilihitaji nini? Mauti. Na Yesu amefanya nini? Maanake he was able to absorb our problems and then overcome it. Kwa akikuambia wewe, kwa hiyo kama huyo amepambana na simba, sikiliza, amepambana na simba na dubu na nyani tena na tembo walioingia mtaani, wakaja tukiona kwenye nyumba yake amekaa hivi amekunja miguu alafu natafuta mahali salama ya kukaa kwenye huo mtaa, naenda wapi? Kwa sababu najua kijiji kimezungukwa na nini na pori. Ikitokea tu sina, namwamsha tu hey. Imagine namwamsha kafa. Meelewa maana yake kunaposema, tunamwamini Mungu sio dhahania, amefanya tumeona nguvu ya nini, jina lake, jina lake maana yake nini? Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zetu na akafufuka ili atuesabia haki, kwa akisema jamani, hamna hukumu yoyote juu yenu, unasema yes sir! Yes akisema hakuna atakao wanyang'anya kwenye mikono yake, kwa sababu ameenda kwa mnyang'anyi mkuu akamshinda, alafu akaja mateka. Ndio maana ukombozi wetu unaitwa nini? Ukombozi ni nini? Tumekombolewa, kukomboa ni lugha ya kufanya nini? Unatoa kitu cha zamani, upata kitu cha zamani. Kwa mimi nasema siku zote, kabla ujamwambia Mkristo anaweza kapoteza wokovu, cha kwanza mwambie, ni dhabihu ya aina gani iliyotolewa? Dhabihu iliyotolewa ni ni ni bora sana, kiasi kwamba kama ingehitajika kitu kingine cha kumnunua kwa sababu apolutrosis kwa maana ya ukombozi wetu. Apolutrosis ni pale ambapo unatoa ransom, fidia, lutron, ili upate kitu iliyokuwa kwenye mkono wa mtu mwingine, si ndio? Kwa kama kilichotolewa thamani yake ni dhabihu ya Yesu Kristo, maana yake nini? Ukitaka kuninunua back kutoka kwa Mungu, ufanye nawe apolutrosis, inabidi usake kutafuta dhabihu bora kuliko nani? Yesu Kristo, si ndio eh? alafu ukipata hiyo dhabihu, uje useme huyu hapa ni mali yangu. Naomba niulize mimi na wewe, dhabihu iliyokuu kuliko ya Yesu Kristo itapatikana wapi? Mkiipata nendeni huko, si ndio eh? Ukiipata maana yake nini? Tunaweza kujua kwamba mtu aliyekombolewa na Yesu anaweza akombolewa kurudishwa wapi alipotoka. Kwa hiyo ukihamishwa katika ufalme wa giza na kuletwa katika ufalme wa mwana wa upendo lake yule anayetakiwa kuvunja ukuta aje katika ufalme wa mwana wa upendo lake inabidi ya nguvu zaidi ya mwana kwa hiyo kufundisha wakristo waliomwamini yesu kweli ya kwamba wanaweza kuondolewa mikononi mwa yesu unamaanisha nini yesu hana nguvu hiyo ndo namna bora kabisa ya kumtukana mungu Mmeelewa eh? Kwa wakristo wengi wana matusi ya rejareja kwa Mungu, kama sio ya jumla. Uwe makini. Nilienda, niliona nili, nili, nili nilienda nili jehanam, nikakuta nili muubiri mmoja aliyekuwa ameokoka kweli, kwa sababu alimwangalia mwanamke hivi akamtamani, nikamkuta jehanam. Unamaanisha amewaleta ah, no, wengi kwa Yesu ila yeye mwenyewe anaangaika jianamu sahii. Mwema ah, watu wanasema ah, kama yule kaenda, mimi narejista kabisa. Na unaweza ukawa unawahamasisha Wakristo wawe na tabia njema, lakini actually unaua imani. Okay, anakwambia kama yule mtumishi hajaenda Bwana Yesu asifiwe. Umesikia eh? Mkristo wa kawaida akiona, ambaye sio muhubiri wa kimataifa, akisikia stori hiyo yu anasemaje? Hmm. Yule aliyeniongoza sala ya toba, mimi ni nani? Mungu, samahani, samahani sana. Naona njia hiyo ni nyembamba sana, hata ile mbamba ilikuwa na ujua shakwa nyembamba zaidi, anasema goodbye Waa njia ile ni nyembamba inayendayo yeah, uzima. Wapi nyimbo za kutu? Unamaanisha nini njia nyembamba inayendayo uzima? Waliokuwa wanamaanisha njia nyembamba, achoana maanisha njia ni nini? Mmoja, il compose kwa njia nyingi za manabii wow, wow, wanini? Wa uongo waliokuwepo. Ile nyembamba haina maana imekaa hivi. Kwao wanena hawendi au? Iyo ni figurative ya kuonyesha usitafute namna ya kumwendea Mungu kwa njia mbalimbali. Mbali namna imenyooka, ni naro ni Christ, mimi ndiye njia kweli na uzima. Angalia matumizi ya njia kwenye muktadha wa vitabu vya Agano Jipya. Njia ilirifaa nini? Excess, access, access, access, access. Hiyo njia nyembamba sio matendo yako. Njia membamba ni nini? Kristo. Najua hapo kuna vitu nimebomoa. Manabii wengi watakuwepo, watakuwa mimi ni Kristo. Maana njia ni nyembamba, nyembamba ni nani? Kristo. Basi kwao ulijua nyembamba ni matendo yako, jitahidi, njia ile ni nyembamba, na michoro umechorewa watu wanaenda mbinguni na mizigo ya dhambi. Hivyo nasema aidha, ndugu, hauwezi kuingia na hiyo mizigo. Hii njia akaona pana, akasikia mlango pu, uko wapi? Jehanamu, kirahisi namna hiyo. Unajua kwenda jahanamu ni ngumu. Kwenda jahanamu ni ngumu, inahitaji wewe mjinga uende jahanamu. Kweli kabisa, kwenda jahanamu ni ngumu. Inajua hiyo nini mjinga? Kwa sababu ukitaka kwenda jahanamu inabidi ujitahidi. Au jue unaonaje? Hakuna sehemu ngumu kwenda kama jahanamu au unaonaje? Kwa sababu kwenda mbinguni ni kumwamini Yesu tu. Kwenda jahanamu inabidi umwache Yesu, ujitahidi kupambania, na ukipambana kwenye mpambano unapata sita, bila huko mule mule. Kwa nini mambo ya Mungu yaliyo marahisi huwa ni magumu? Kwa sababu watu hawataki vitu virahisi Ukimwambia ndugu zangu, enipasa nifanye nini pate kuokoka? Mwamini Bwana Yesu naye utaokoka. dini na edi tv. Mwamini Bwana Yesu kisa uanze hapo kujitahidi, kwa sababu ukivumilia mpaka mwisho, unanyofaa mstari mahali fulani ndipo utakapookoka. Hapo mwanzo unaweza ukapoteza huo wokovu, lakini ukirudi tena ukaendelea kufanya kuafu, ukipata tena unajitahidi ma sababu hatujui mwishoni itakuwaje. Kwa hiyo, ni nini? Kuokoka, mea, kwa hiyo kuokoka ni nini? Kuokoka inategemea nitakufaje, ko mwokozi wako anaitwa nani? Ntakufaje kwamba ile dakika za mwisho Yesu hajakuokoa ni nini? Dakika za mwisho, dakika za maangamizi, unavyokata pumzi unasema, Mungu, kuna dhambi moja sijaitaja, niliwahi kufanya. Anasema, anasema ndio, unakata roho, hata ukitaja hiyo dhambi ukikata wafwa kwa nini hujamtaja mwokozi Yesu Kristo? Hujataja dawa ya dhambi, umetaja nini? Dhambi kwa wakati, unaweza na sema eh, ili ni sifi, ngoja oja niseme na malaria, na malaria. Kwa hiyo ukitaka upone malaria, malaria marmalerian no. chloroquine. amodiaquine, si nini queen ma queen mbele Umeelewa? <laughs> maana yake kwenda jehanamu ni ngumu. Ndio maana binadamu inabidi ajitahidi kwa matendo yake ili aende wapi? Jehanamu. Ka, ukitaka kujua kandidati mtu atakayeenda jehanamu, muulize, unamwamini Yesu au unajitahidi? Sema mwenzangu, mbinguni sio lele mama, katoto ka jehanamu. Mbinguni sio nini lele mama. Maana yake nini? nijipamba nie anasemaje? Yesu alikuja kuuza sura. Mi naona ile kufa kwake ilikuwa famba tu, ndicho anachosema kwa lugha nyingine, lakini asemi ya dada moja aliwahi kunifuata, akasema unajua, mimi mii nimewacha Ukristo. Kasema amewacha Ukristo, akasema hivi, Mungu anataka nini kwangu? Kwanza niliambiwa nikimwamini ataniokoa, nilipomwamini tena akaambia jitahidi, anasensa, lakini hajapata jibu, kwa mi siamini kwa nini ni mungu anileta kwenye okovu wakati nilikuwa huku sijui chochote? Nimehubiria injili nikaambiwa, njoo na mizigo yako, inawezekana mzigo wako, nikaleta mizigo yangu, nilipofika pale naambiwaje? uwe makini nilipokuwa sijaji