Hinangapi moja, wasemajo. Je, katika hao wawili ni yupi aliyefanya mapenzi ya, ya babaye? Wakamwambia ni yule wa pili. Basi Yesu wakaambia, angalia. Kwa tayari wamesha solve maana ya kutubu. Maanake kuna maagizo yanatolewa ambayo yanataka wewe uende direction fulani au fanye maamuzi fulani, anaita nini? Akatubu, alisema siendi alafu akaenda, iko sawa. Yule aliyeenda, ambaye alikataa kwenda mwanzoni, amefanya nini? Ametubu. Tumeambiwa amelia? Hatujaambiwa alilia au alijuta. Alichofanya ni akaenda. Tunajuaje ametubu? Tunamwona alikuwa ameelekea kulia, sasa hivi ameelekea wapi? Kushoto. Kwa hiyo mtu aliyetubu ni mtu aliyegeuka direction iko sawa, okay? Tuchukue basi kwa tafsiri zetu za kutubu dhambi zile kwa kulia, okay? Watu wote wanaolia baada ya kufanya dhambi huwa wanatubu? Ukirudia kesho, tunasema ulitubu au unasemaje? Au kutubu ulitaja dhambi Sawa, eh? Kukiri sio kutubu <laughs> okay. Anasema akaenda tuende, mstari wa ngapi? Thelathini na moja. Sasa je, yupi kati ya yupi, je, katika hawa wawili yupi aliyofanya mapenzi ya babaye? Wakamwambia ni yule wa pili. Basi Yesu wakaambia, amini nawaambia, angalia alivyotumia maneno haya, watoza ushuru na makahaba hmm. Hmm. Kwa mazingira haya hata watu waliotajwa kwa Wayahudi na Mafarisayo hawajatubu dhambi. Eh? Kaza ametajwa nini? Mtoza ushuru na kahaba. Hajatajwa Farisayo msafi. Iko sawa? Iko sawa? Kwa Mafarisayo hata kama walikuwa hawaibi, hawazidi hawafai tozoa kibaya, lakini walikuwa wanafanya nini? Hawajatubu. Umeelewa nani? <laughs> Kwa nini anawaambia ma makahaba, watoza ushuru na makahaba wanatangulia mbele yenu kuingia katika ufalme wa Mungu? Kwa hiyo waliokuwa wanaingia katika ufalme wa Mungu enzi za Yesu kirahisi ni watoza ushuru na makahaba. Watoza ushuru kwa Wayahudi ni watu wanaoonekana wahuni sana kwa sababu Wayahudi walikuwa chini ya utawala wa nani? Kirumi, mm-hmm. si ndio? Eh, kwa hiyo walikuwa ni mwanyapara. Watoza ushuru ni Wayahudi ambao walikuwa wanaenda kwenye nyumba ya myahudi mwenzao, wanamwambia wewe, ni kama TRA leo, lakini ya kikoloni. Wewe unadaiwa shingapi? ujalipa kodi miezi miwili elfu hamsini Wewe andika hapa elfu thelathini hiyo kumi ntanipatia, hiyo kumi nitakuachia. Wanachukua. Kwa hiyo walikuwa najulikana ni wezi na wakati mwingine walikuwa wanadhulumu dhulumu wayahudi wenzao. Kwa kwa wayahudi, watoza ushuru ni kama upande wa nini, Warumi ni watu wanaowatendea vibaya. Lakini nasemaje? Watoza ushuru na makahaba wanawatangulia kuingia katika ufalme. mm -mm. kutumia neno mtoza ushuru na makahaba walikuwa wameacha dhambi. Umeelewa sasa mpaka hapo? Okay, nani ambaye alikuwa ameacha dhambi? Kwa muktadha wale watu kwamba hawana matendo mabaya, basically Mafarisayo sio kwamba walikuwa wahuni, walikuwa wanajitahidi kutenda mema. Iko sawa? Iko sawa? Najua kuna wahuni katika na Mafarisayo lakini kwa general term mafarisayo ni washika dini iko sawa eh? Ah, ah, unasemaje? Maana yake anasemaje? Watoza ushuru ma, ma, na makahaba ndio wanatubu. <laughs> Mafarisayo hawatubu. Kutubu ni kufanya nini? Haikufikirishi fanya nini? Mbona mak ma makahaba na mafarisayo ndio wanatii? Alitumia ule mfano kufundisha kwa mwana mtii, pale ni nani mwana mtii ni nani? matoza ushuru, watosha ushuru. Na wana wakorofi ni nani? Watu na dini zao, mafarisayo. Wanaitwa nini? Wanasema wanaenda lakini hawaendi. Makahaba wamesema hawaendi lakini ndo wanaenda. Hili unaweza ukapigwa mawe kwa kubiri hivi, kwa sababu hakuna watu wa Kristo. Wanaona ni wachafu kama makahaba shideko leo, na wanasiasa. Wanasiasa hawaaminiki, ila napozidi na kwenda mbele, wanazidi kuaminika, wanapewa nafasi makanisani wa kuongea na kutoa sera. Hmm. Hey, angalia ha? how, how can you use watoza ushuru na makahaba kwamba wao ndo wametii? wale wana waliosema siendi wakaenda ni nani? Tuanzie pale kwanza, watoza ushuru na makahaba. Alafu anasemaje? Kuingia wapi, katika ufalme wa Mungu? Kuingia katika ufalme wa Mungu, niliwambia ufalme wa Mungu au ufalme wa mbinguni kumaanisha nini? Bwana au Kristo alikuwa karibu. yeah. Nitakuambia yeah. Lugha rahisi, Mafarisayo watoza ushuru na makahaba walikuwa rahisi kumwamini Yesu kuliko Mafarisayo eh? Eh? Nakuambia na eh? okay. Kwa sababu meshasoma Matayo, Marko, Luka na Yohana okay. Ni nani alikuwa rahisi kumwamini Yesu kasi ya Mafarisayo na watoza ushuru na makahaba? Naomba Wakristo wenye sauti zao naongea na wazee 24 au wale wenye uhai. Sambona kama naongea na wazee wa 24. Naomba niulize, umewahi kusoma Mathayo, Marko kama Mkristo wa kawaida, angalau umepita pita, pita Mathayo, Marko, Luka na Yohana, eh? Okay. Ni nani ambaye alikuwa anapokea? Walimpokea Yesu kirahisi kati ya Mafarisayo, watoza ushuru na makahaba. Watoza ushuru na makahaba. Kwa nani aliyekuwa ameingia kwenye ufalme wa Mungu? <laughs> Nani ambaye alikataa kuingia kwenye ufalme wa Mungu? Nani ambaye alikuwa anaonekana kama yuko kwenye ufalme wa Mungu japokuwa hawakuwepo, kwa sababu alikuwa anaonekana, wao ndio kama first born wa Mungu, wako hekaluni, wamenyanyua mikono, lakini hawakuwahi kusema ndiyo kwa Yesu kwa hawakuingia kwenye nini, falme. Unaweza ukaingia hekaluni na naujengi kwenye ufalme Ufalme wa Mungu ni zaidi ya kuwa ndani ya hekalu. Iko sawa? Sijakusomea na mfano wa Yesu kwenye Luka kumi na nane mstari wa tisa hadi ishirini na nne ambao ambayo toza ushuru aliingia hekaluni, alafu akaingia na Farisayo. Farisayo, mwisho wa siku, Yesu alisema hakuhesabiwa haki, japokuwa Farisayo alisemaje? Mimi natoa zaka ya mapato yangu yote, makofi tafadhali. Mimi nafunga mara ngapi? Mara mbili kwa wiki, makofi tafadhali. Mimi sio kama hawa, sio kama wazinzi, wazalimu, wala sio kama, akamtaja mtu, mtoza ushuru huyu hekaluni. Alafu mtoza ushuru alipoenda akasemaje? Akaangalia chini akasema, uniwe radhi, mimi mwenye dhambi hiyo ni lugha ya hekalu, kwa sababu hekalu walikuwa wanaingia watu gani? Wenye dhambi na dhabihu zao. Neno winiuye radhi niyo la Kigiriki hilaskomai, maana yake usinitazame mimi, tazama dhabihu. iko sawa? Kwa asemi tazama matendo yangu. Kwa alionyesha dhabihu ndio inaweza kumsaidia kupatanishwa na Mungu, kama ambapo Kristo ndio upatanisho wetu. Mtoza ushuru aliona hivyo, lakini Farisayo alipeleka matendo yake mema hio sawa? Na hilo likawa ni kosa. Kwa sababu ni kuvunja kanuni ya kwanza hekalu ya kwamba mtu asiingie hekaluni mikono mitupu. Kwa nini utakii kuingia hekaluni mikono mitupu? Kwa sababu huendi kupresente matendo yako hekaluni, unaenda kupresente dhabihu kwa ajili ya utakaso wa dhambi zako. Lakini huyu alikuwa ni kama anamwonyesha Mungu ya kwamba mimi nimejitahidi kujitakasa, sasa wala sihitaji rehema zako. Mwenzake akasema unirehemu. Umeona kosa eh? Unirehemu maana yake nini? Usimtazame mimi, sina haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa matendo, itazame dhabihu kwao, ni rehemu sawa sawa na wingi wa rehema zako kwa njia ya dhabihu. Leo tukasemaje? Kwa njia ya Yesu Kristo. Kwa ni kosa kubrak mbele za Mungu kwa kutumia matendo yako. Mafarisayo walikuwa wanafanya hivyo ndiyo? Ukiona mtu ni rahisi kuona madhaifu ya watu wengine na dhambi za watu wengine ni kwa sababu anajihisi kama yeye hana kineo chochote. Na hiyo ni kujihesabia haki. Na kujihesabia haki ni makosa mbele za Mungu. Kwa nini? Mungu akitumia haki yako ya kujihesabia kukuona kama wanafaa mbele za Mungu unaanguka siku ya kwanza kabla hujasimama, maana hakuna mwanadamu atakayedhabiwa haki mbele za Mungu kwa matendo. Na hiyo tunajua, Wagalatia mbili kumi na sita. Paulo akasema kwenye Galatia 2:20, si batili neema ya Mungu, kwa maana ikiwa haki inapatikana kwa sheria, basi Kristo alikufa bure. Hizo zote zinakuonyesha kwamba hao Mafarisayo walikuwa na present matendo yao. Kwa makahaba kwa sababu hawakuwa na matendo yoyote, ilikuwa rais wao kuamini nini, kwenye dhabihu ya Yesu. Kwa alipomwona Yesu akasema, Yes, umekuja Mwokozi, asante, asante, umekuja. Lakini Mafarisayo anasemaje? Aji sitaji. Mimi niliwahi kukutana na mtu elfu mbili na kumi na sita ndugu mmoja, nanii ni Masai ambaye ameenda Israel akabadilishwa dini akawa Myahudi, akawa nani Myahudi. Myahudi unajua sio kabila eh? Ni dini ya Kiyahudi, watu wa hekaluni. Aliniambia kitu kimoja. Enzi hizo mimi sikuwa na defense ya Ukristo, nilikuwa nimekaa kaa tu inspirational speaker. Kwa nafikiri elfu mbili na kumi na tano kumi na sita Nikuwa na hamasisha zangu usomaji wa vitabu From reading to leading. City reading champions. From a great, eh, a great reader to a great leader, na vina na mizani vya kutosha. What happened? Ni kwamba tulipokutana naye, wao walikuwa makini bana, kwamba tulikuwa kwenye harakati za kuhamasisha usomaji wa vitabu, na fikiri tulikuwa tumetoka siku hiyo kumwona Mheshimiwa Loaza nzizo i Uraiani. Ya maana ilikuwa imijeni baada ya uchaguzi elfu mbili na kumi na sita akasema akasema wajua nyiwe Wakristo, mnakosea sana. aka sema nini? amwezi kujipambania wenyewe mkawa wema, kwa nini mmtumie mtu, mtu? mela maana yake kwa Yesu kwanza, amuoni kama Mungu mkombozi, unamwona nani mtu, alafu anasemaje kwa nini usijipambanie wenyewe? Kwa nini umtumie mtu? Yaani, mtu awe kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu? Umeona, maona kwasanawe, kumbe sisi tunaenjoy kitu ambao wanaikataa, umeona? Kwa hiyo tayari huo ndo mtazamo wa kifarisayo, kwenye sio tu, sio tu baada ya Yesu kuja, hata kabla ya Yesu kuja, watu walikuwa na present matendo yao. Kwa mfano ile farisayo alikuwa anaonyesha matendo yao yanatosha kumhesabia haki, which is wrong. Wangejua kwa nini Musa aliweka utaratibu wa kuingia hekaluni bila, na kitu, ulitakiwa kuwa na kitu cha kuenda nayo hekaluni. Hata kama huna ng'ombe, huna mbuzi, peleka njiwa. Kama una njiwa peleka nini, efa ya unga, kiasi cha unga. Lazima uwe na kitu, usiende mikono mitupu. Maanayake nini? Mungu anaonyesha kwamba dhambi zako zinakuwa dealt kupitia kitu au mtu mwingine, kwa maana ya Kristo katika ufufuo. Iko sawa? Iko sawa. Hiyo ilitakiwa kuonyesha ya kwamba hata japokuwa hata, mimi sikuwa najua. Sasa hivi ningemjibu vizuri sana. Angeniambia kwa nini mnamtumia mtu kwa ajili ya dhambi zenu? Kwani nyinyi wenyewe hamwezi kuwa wema? Ndicho alichoniambia. Basically kwa zamani ni Myahudi nitakiwa kumuuliza, kwani hekaluni kwa nini mapelegaka dhabihu za wanyama? Muona alikuwa mjinga, najua tu kusoma, from reading to leading. Sikuwahi kujua ya kwamba hekaluni walikuwa hawaeinda mikono mitupu. Kwa sababu gani? Mungu apokee uso wa nini wa mwanadamu, lazima aipitie na nini dhabihu. Kwa nini kuhani alikuwa anawachukua wanaweka mikono juu ya kondoo alafu anaambiwa nenda, alafu kondoo anachinjwa. Ni kwa sababu, kwa sababu dhambi zao ziliwekwa juu ya kondoo. Similarly, sisi dhambi zetu hazijawekwa juu ya kondoo Kasabu, ya semaje? kwa sababu Ibrania 10 nasemaje? haziwezi kuondoa dhambi, zimewekwa juu ya Yesu Kristo kama dhabihu ya milele itakasayo milele. Mwona tofauti obezi? Well, basically sisi na Wayahudi tunafanana isipokuwa sisi tumeamua kuchukua dhabihu iliyo bora zaidi, mwana wa Mungu. iko sawa? iko sawa? iko sawa? Wao wanachokosea ni kwamba kile kilicho halisi kilipokuja wakakataa, wahang'ania kile ambacho ni nini, ni figurative. when the substance came they remained with the images. Kilicho halisi kilipokuja walibaki na sura Torati si sura yenyewe au hadisia wenyewe. Mwamii mwenzangu umeanza kulala, mambo yameanza kuchangamka, usingizi ndo unakujaga sasa. Haleluya! Kwa hiyo, wayahudi unabidi uelewe, Paulo nani, Yohana uh, Mbatizaji alipokuwa anawambia watubu, alikuwa anawambia watubu penye nini, kuelekea nini? Hatujacheki direct cha neno toba au kutubu. Tunaangalia tu muktadha. Wao nafikiri walikuwa kwa sababu kama ingekuwa ni dhambi makahaba wanatubu kuingia kwenye, kwenye ufalme. Angalia, wanatubu kwao ni wanatangulia kuingia kwenye, kwenye ufalme kabla ya Mafarisayo. Wanasema makahaba wanakaribia kwa kutangulia kwa dhambi. Wanatangulia, hajasema wanacho kahaba na kwa Mafarisayo. Wanatangulia kwenye, kwenye ufalme kabla ya Mafarisayo. Maana yake wao ilikuwa ni rahisi zaidi kumwamini Yesu kuliko wenye matendo wa Farisayo. They saw themselves as better. Wako vizuri, sitaji mokozi. Haleluya! <laughs> tuko mpaka wewe? Ah, angalia Yesu alivyohusisha hii na imani Kwanzia nyuma ya mika kwenda nyuma, si wanasoma nini? Wimbo ulio bora, siwasikii. Toeni sauti moja, itatwende. Kwa sababu Yohana alikuja kwenu kwa njia ya haki, anasemaje? Ninyi msimwamini. Pigia neno mstari, msimwamini. Wanataka kufanya nini? Kumwamini, kuamini nini? Ninyi msimwamini, akasemaje? Lakini kumbe watoza ushuru hawajaanza na Yesu, lakini watoza ushuru na makahaba walimwamini. Hmm, akasemaje? Nanyi hata mlipoona hamkutubu baadaye ili kumwamini kwa toba. Ilikuwa ni nini? Inaleta nini? imani kwa walipoona nguvu ya Mungu ilikuwa inawashawishi makahaba na watoza ushuru, walitakiwa waseme There a must be a message ambao Yohana bazei alikuwa na propagate. Mbona makahaba walimwamini? Na ndio maana hata Yesu alipokuja makahaba walimwamini kiraisi. Hamkutubu ili kumwamini, maana yake kutubu ni kuamini. Write it down. Kwa hiyo toba ya Yohana ni kuamini. Kuamini nini? Ufalme wa Mungu ulio karibu, au kumwamini Yesu Kristo kwa ajili ya ondoleo la dhambi? Nitakuonyesha mistari mingine hapa sasa hivi, kila kitu kwenye ufahamu wako kitakaa vizuri tu. Hamkutubu, makahaba walimwamini pamoja kwamba ni vizuri kuacha ukahaba, ni vizuri kuacha mambo mabaya yanafanya watu za ushuru. Anasemaje? makahaba walimwamini, mlipoona hamkumwamini, hamkutubu ili kumwamini. Anasemaje? repented not afterward that you might believe him. Angalia, so kama hawakuamini, maana yake hawakutubu. Iko sawa kama waliamini, maana yake fanya wali nini? Walitubu. Kwa hiyo kutubu ni fanya nini? Kuamini. Wanajua Wakristo wanateseka naena uimani na, na wanaweza wakaimba wimbo wa Sedekia kabisa na bado wasiamini kuwa kutubu sio kutaja dhambi. Kutubu ni kutubu ni kutubuni nakuvuka, uh, uh, uh, uh, uh, uh, uh, uh, naimbanje? <tiped> Hey. Kutubuni kugeuka, kutubuni kuwacha, kutubuniku ni mwanzo ameka kukutia sawa, lakini ameka nini? Kugeuka, mwanzo mpya yeah. Tuko sawa eh? Tuko sawa eh? Sa hamna ubaya kujutia eh? so, kujutia kujutia, si, kujutia likitu, lakini kugeuka, sawa, eh? Tunasema, ni kitu kizuri maana mnaakijutia ni kitu kibaya, lakini kuishia kwa kujutia bila kugeuka sio sawa. Sawa ni sawa kwa anaelewa kujutia, kwa sababu ay, wakati Petro anahubiri walisemaje? walichomwa mioyo yao bezikale ni kwa sababu walimua Yesu, lakini hawakuishi hapo. Yesu alimwaje? Tubuni. Kwa kuchoma mioyo pia sio kutubu, si ndio eh? Yeah, yeah. walipochoma mioyo yao kozaje? Tunasoma hapo kwenye Matendo mbili thelathini na saba na thelathini na nane walipochoma mioyo yao wakamwambia ndugu zetu tufanye nini? Wakasemaje? Tubuni basi. Kwa kuchoma moyo Kujuta sio kutubu. Kujuta itakiwa ileta nini? Kutubu, sawa. Kuongera kwa kujuta umetubu. Kujuta sio ndio kutubu? Hapana, ni prerequisite, ni maandalizi ya shamba <laughs> ni maandalizi ya moyo, ni kwanza kumconsider, lakini bado sio kuchukua hatua. Kwa hiyo hamkutubu ili kumwamini Hamkufikiria kwamba what are we doing, mbona kahaba wamemwamini? There must be something makahaba, tumewaona ni wauni, wamemuelewa nani? Yohana mbona eh, wamemuelewa Yohana eh, what is the message behind? Ndio maana kiburi ni mzigo sana. Aleluya, tuende marko kidogo, tuangalie Marko moja kumi na tano matumizi ya maneno yale yale yalikuwa yanatumika sana. Marko moja kumi na tano inasemaje? Akisema, wakati umetimia na ufalme wa Mungu umekaribia. Ale, wakati umetimia. Ukitumia neno wakati umetimia, ni wakati ujao. Nataka uone neno umekaribia, ya kwamba sio future eh? si ndio? Mnanisikiliza? tusome wote, Marko moja kumi na tano. Turudie tena akisema tena akisema ehe turudie turudie tena? tena wakati umetimia maana yake wakati bado kwa unachoambiwa maana yake ni cha wakati huu Iko sawa, tunaangalia tu muktada. Wakati umetimia ufalme wa Mungu umekaribia. Ngoja sema Kiingereza ehe, asema now the time is fulfilled and the kingdom of God is at hand. Kama mimi ningekuwa nafasiri Kiswahili, thank you kwa sisi vile ulifanya kazi kubwa, ningesemaje? Wakati umetimia, ufalme wa mbinguni uko hapa au ningeweka swaga huko karibu yenu, mna utazama, yaani huko hapa hapa nini? E, uko hapa karibu karibu, ndio maana at hand, au mdi maana at hand. Put something in my hand, so this is at hand, maana yake is it away from me, si ndio? Eh, this water is at hand. Ikiwa kule, mbona kimbia sasa? Ikiwa kule is it at hand? No. Is far away from my hand. At me for the prepositions. Na <laughs> hiyo eh? Eh? Acha natumia kwa hiyo. Kuonyesha nini? He is in Morogoro au at Morogoro. Sasa nimeelewa kumbe masada za Kiswahili. Bi mbili. Okay, umeelewa? So at hand, time is fulfilled. These are things that are present. Kwa matumizi ya the kingdom of God is at hand. Tafsiri ya Kiswahili ingekwaje? hishu kwa, ni kwamba ukisikia neno umekaribia, unawaza treni inapokuja kutoka Kigoma, treni imekaribia. Waondoa kitenzi umekaribia, At hand, weka huko karibu. Baraza la tafsiri nyingine ya Biblia, inabidi niombe niwepo ndani akiswahili, niwaombe tu niwekeni pale, nikae mezani na mimi, niangalie maneno, unaandikaje umekaribia? Eti, jamani at hand which is a proper Swahili so, word at hand uko mkononi. Wewe tumia kwanza mkononi, alafu tafsiri kwa lugha ya ukaribu. at hand tutumie kwanza tafsiri, tafsiri ya mtaani, at hand uko mkononi. Okay, tunasema maana ya u proximity at hand huko karibu, au huko hapa, huko hapa, tunakubaliana kwa eh? Sababu Yesu ndio habari za ufalme wa Mungu, ukisikia habari, tunahubiri habari za ufalme wa Mungu Kingdom Dimension. Na tunahubiri mbingu ya kumi na saba mbingu na no. mjue ya mbingu no. habari za ufalme wa Mungu ni habari za Yesu Kristo aka Injili, it is simple, sio complicated, sio ngumu. The kingdom of God is at hand, falme wa Mungu uko hapa. Na Yesu mwenyewe aliwaambia, mkiambiwa upo kule, upo huku, haupo huku, msiamini, maana uko ndani yenu. Actually, neno ndani yenu is not also a proper language, kwa sababu alitumia neno within actually, kama tukiko hapa tukasema it is within you, hiyo you kama ni sisi pamoja inaweza ikawa maana yake mojawapo ni kwamba yuko miongoni mwetu. Iko sawa? Iko sawa? kwa kama kuna mtu ameiba hapa, tukasema There is a thief within you, maana yake nini? Katikati yenu hapa kuna nani? Mwizi. Iko sawa? Haina maana ufalme wa Mungu hauwezi kuwa ndani yetu. Okay? Okay? Unaweza kuwa ndani yetu? Yes. Kwa nini? Falme mwenyewe yuko ndani yako. Na kama mfalme yuko mahali maana yake pale ni nini? Ufalmeni. Hao hamjui. The kingdom is where the king reigns. Kwa am I king of the falme wa Mungu? Yeah. Kwa nikisema ufalme wa Mungu uko hapa, naweza nikazungumzia huko ndani yangu au ufalme anatawala kutoka ndani yangu. The same thing. So, Mungu anahitaji geografia ile utawala. Mtu mmoja zamani alisema hata kama shetani akiwa rais Yesu bado ni mfalme. Sa hahitaji nini madaraka, kwa mfalme, anahitaji kuwa na watu ambao ndani ya mioyo yao roho, so, wa Mungu yuko ndani yao. Falme wa Mungu sio physical, falme wa Mungu sio kula na kunywa, bali nini haki, amani na furaha katika Roho Mtakatifu. Kwa pale ambapo Roho Mtakatifu anaishi ni ufalme wa Mungu. Kwa muamini mwenyewe anaitwa nani? Ufalme wa Mungu. Ufalme wa Mungu uko hapa, ufalme wa Mungu uko hapa. Kwa sababu gani? Wewe uko hapa, do you understand? Kwa matumizi ya maneno ni vizuri kuangalia, kuangalia muktadha. Neno toba lingetuzingua sana Luka Marko moja a ile kumi na tano 1:15, tusome wote tena akisema, wakati umetimia na falma Mungu mmekaribia, akasemaje? Tubuni na kuamini injili. Hmm, andikaye maneno mawili maneno mane matatu manne, tubuni na kuamini injili. Right for andiaye maneno mawili, tufanye study kidogo, tubuni na nani. Anaongea hapa? Yesu. Kwa Yesu ajasema tena tubuni kwa maana ufalme wa Mungu umekaribia, amereplace ufalme wa Mungu na injili, kuamini injili kwa Tubuni na kuamini injili. Write them properly. Tufanye a bit of study, tubuni na kuamini injili <sighs> unaelewa au nakuacha? wangapi anaelewa, wangapi niwawacha kabisa? Wako mtotemi saa hizi wanatafuta njia <laughs> and kwa Kiingereza ambayo ni sawa sana na Kiswahili ni sawa sana kai kigriki kai and budget k a i wao hapa najua matumizi ya kai yosha mkono kama unajua matumizi ya kai kai kai, kai. kai. sio darini ya masai kai okay okay, okay. okay. tufanye study kidogo ya neno matumizi ya neno kai wewe ndio tafute mfano mzuri ambao utakusaidia kuelewa matumizi ya neno kai mtumishi anatembea na notes zake hapa Haleluya, nataka <coughs> nitumie mfano huu ambao umeelezewa kirahisi sana, ni rahisi kuelewa matumizi ya neno kai. Andika sentence hii. Andika sentence hii. Rais na kamishna wa polisi wamefika hapa. Rais na hiyo na ipigie mstari au andike kubwa. Hakisha unaitambua. Rais na kamishna wa polisi wamefika hapa. Amkumbuki kwenye kuandika imla. Mekua mnawachelewesha walimu. Rais na kamishna wa polisi wamefika hapa tayari. Okay, andika sentensi nyingine ya pili. Rais na amiri jeshi mkuu amefika hapa. Rais na amiri jeshi mkuu amefika hapa. Kijia, mstari neno na, au bold neno na, tafuta namna ya kuitambulisha hiyo na yako ya pili. Shida ya Kiswahili ni kwamba hizo na mbili hazifanani, ila ukisoma unaona kama zifanana. Kiingereza pia kwenye msamiati yake hiyo neno and hazifanani, ila unaona kama ni viunganishi, lakini vyote sio viunganishi, sio conjunction sio funganisha vitu viwili tofauti. okay, ukigundua sentensi ya kwanza ina watu wangapi? So sentensi ya pili ina watu wangapi? Mmoja. Sasa rais pia ni nani? Amiri jeshi mkuu, iko sawa eh? Afu lakini rais sio kamishna wa polisi, iko sawa eh? Lakini zote zimeunganishwa na nini ni? na. na ile lem semaje? rais na kamishna wa polisi neno naa pale, Kigiriki wao wanaitambua, wanatofautisha na naa ya pili. Ile naa ya kwanza wanaweka neno d e de, dada mbe d e andika pale d e juu kwenye naya pale ko d e inatumika kuunganisha vitu viwili tofauti ntakuba sende zingine baadaye, utakuona chaulia e chakuniekea pale, Rais na kamishna wa polisi wamefika hapa. Hiyo ya pili nasemaje? Rais na, na amiri jeshi mkuu amefika. Tumeweka kwa sababu ni single individual, Rais ndiye amiri jeshi mkuu kwa hiyo neno na kwenye hii ya pili inatumika kama adjective. Ni kama inaelezea yule mtu aliyetajwa ambaye ni nani? Rais, hilo neno unaweza ukareplace na ambaye au ambacho ndio, eh? Kwa nikisema rais ambaye pia ni amiri jeshi mkuu amefika hapa, am I right? Kwa hiyo Rais na amiri jeshi mkuu ni mtu mmoja, okay. Ea well, yes, nieke enteni nyingine. Kwa hiyo nikisimulia sentensi nikasema uh -huh. <laughs> Neema ni mke wangu na mama watoto wangu na pale niipi de au Kai. Eh? Kwa nini? Sababu ile na inavumisha zaidi juu ya Neema. Neema ni mke wangu na David ni mwanangu natumia Kai au Day. Kasema mmoja hapa, kasema mmoja pale natumia Kai au Day. Kwa nini? Sababu ni personality mbili tofauti. Sindio, eh? Na pale ni de. Okay, turudi kwenye nini, tubuni na kuiamini injili, tuegerili pale, neno la giri pale ni kai, sio de. Ukiangalia kwenye text yako ya Maesol Bible Concordance, kama natumia Concordance, ni neno kai, ambayo unaweza kusemaje tubuni ambapo ni kuamini injili. Iko sawa, iko sawa. Okay, kwa hiyo nikisema neno tuburi na kuamini injili, naongea na mtu gani? Mwamini au asiyeamini? Kwa toba, kwa asiamini ni kuamini injili, kwa huendi kumwambia asiyeamini atubu dhambi aje kwa Yesu. mm -mm. Toba ya asiyeamini ni amwamini ya Yesu kwanza Iko sawa uh, tubuni tai kuamini injili, tubuni na kuamini injili, tubuni ambapo ni kuamini injili. Kumbuka sasa, twende kule kule, tubuni kwa maana ufalme wa Mungu umekaribia. Sasa so, anasema tubuni ili muamini Yesu. Iko sawa, ina make sense. Kwa toba ya Paulo na Yesu wasema tubuni kwa maana ufalme wa Mungu umekaribia. Ilikuwa ni nini? Aminini, tuko sawa. k kwa kutubu kwanza, inaanza kwenye nini? Kupokea jambo katika ufahamu wako, kulipa nafasi kwenye moyo wako na kulipokea. Ni kweli, italeta matokeo kwenye matendo yes, lakini inaanza kwenye nini? Kuamini ninyeimbaaamaadeg ni kutubu, ni kuamini. Kutubu ni kuacha, kutubu ni kugeuka, ni mwanzo mpya. Kutubu inaanza kwa kuamini. Ukienda kumhubiria asiamini, kuwambia tubu dhambi zako mm-mm. tubu uje kwa Yesu, au mwamini Bwana Yesu ili upate ondoleo la dhambi zako, hiyo ndio ahadi kwa asiamini. Tutaangalia leo kidogo matumizi ya atoba kwa mwamini Japokuwa kuna series ndefu tafanya uchambuzi wako, kumbe hatujamaliza toba, bado ipo naendelea, lakini tayari tumeona toba inatumika namna gani. Ni neno de na kai pale tubu ambako ndiko kuamini. Tuko sawa mpaka hapo eh? Tuko sawa mpaka hapo. Tuene hiyo Marko sita kumi na mbili ambapo tuliacha. Marko sita kumi na mbili. Marko sita kumi na mbili. Wanafunzi walitumwa na Yesu kuhubiri. Tuko sawa eh? Sita kumi na mbili, alipowatuma kuhubiri aliwaambieje? Wakaubi. Sasa Marko, namna alivyoandika, hajatumia maneno ya mkahubiri wa... habari za ufalme kwa kufanya jambo hapa Kwenye Mathayo kumi tuarudi huko. Tuarudi kwenye Marko pale. Kwenye Mathayo kumi saba Yesu alipoagiza aliwaambia maneno ya kusema. Hii turudi pale kwenye Marko 6:12. Mathayo na mbili Mathayo amekata maneno aliyoambiwa waseme. Kwa kabla ya Yesu kwenda mahali aliwatuma wanafunzi wake waambie Yesu yuko karibu. Okay. kumi saba yasemaje? na katika kuenenda kwenu hubirini mkisema ufalme wa mbinguni umekaribia, the kingdom of heaven is at hand. Iko sawa eh? Iko sawa, iko sawa. Turudi kwenye Marko sita kumi na mbili hasa Marko alikapcha tu namna walivyohubiri waliwaambia watu patu Marko anasemaje? Matayo anasemaje? Kwa kuwa ufalme wa Mungu umekaribia. Au ufalme wa Mungu uko karibu. Au uko karibu. Soma hiyo 6:12 anasemaje? Wakatoka kwa wakahubiri kwamba watu watubu. Iko sawa eh? Wakahubiri kwamba watu watubu. Wakahubiri kwamba watu watubu. Kwa Yesu aliwatuma, aliwapa amri na mamlaka akaambia tu mkahubiri kwamba waambieni ufalme wa Mungu umekaribia. Hicho ndio chochoka na ubiri, wakati wao wanaenda na kutoa maponya magonjwa kutoa, kutoa pepo na vitu kama hivyo, ainaambia ufalme wa Mungu umekaribia. Hapa asema waambie watu watubu. Swala msingi, watubu, kutoka wapi kwenda wapi? Tutaona sasa hivi namna ambavyo Luka anatusaidia Luka, twende Luka 5:32. Luka 5:32. Luka, twende Luka 5:32. Na mistari ya kusini hapa si kidogo ya kusoma kwa habari ya toba tu. Luka 5:32. Are you there? Unasemaje? Sikuja kuaita wenye haki bali wenye dhambi, watu wapate kutubu hajasema watubu nini. Shida ni kwamba watu wengi wanafikiri nilikuja kuwaita, sikuja kuwaita wenye haki bali wenye dhambi wapate kutubu. Dhambi. Mm, -mm. wapate kutubu. Wenye dhambi wapate kutubu, na Yesu alikuwa anatoa mfano huu. Ukiangalia muktadha, Yesu alikuwa anafundisha nini? Kwamba Mafarisayo hawampokei ma watoza shule na makaba walikuwa wanafanya nini? Wanampokea. Alafu akatumia mfano huo akasema sikuja alia. Unajua, kuna lugha ya kuambiwa ambayo basically sio sifa, ni sakazi, ni kejeli. Kwa mfano nimekuja kugawa chakula, alafu wewe mwenyewe hauna chakula, alafu huamini kwamba naweza kutoa chakula, alafu nikasema mi sikuja kuwapa chakula walioshiba, nawapa chakula wenye njaa, na maana umeshiba Mafarisayo hawakuita hawamhitaji Yesu. Walimhitaji. Anasema mstari wa thelathini na mbili. Sikuja kuwaita wenye haki bali wenye dhambi wapate kutubu. Ukitaka wa kujua alikuwa anazungumza watu gani? Alikuwa anazungumza baada ya mtoza ushuru mmoja kuitwa Lawi kuitwa. Nenda kwenye mstari wa tasab nasemaje? Baadaye akatoka akaona mtoza ushuru jina lake Lawi ameketi forodhani, akamwambia nifuate. Wayahudi wanachukuliaje Yesu? Anayejiita Mungu kwao, anayejiita mwokozi amekuja, akaenda kwa mtoza ushuru, akamwambia nifuate. Mwelewa mtazamo wa Wayahudi, mtazamo kwao utakuwaje pale huyu sie mm -mm. Mona ameenda kumshinda mwenye, eh, dhambi Lawi mtu ameketi forodhani, mtu anaiba, kaenda pale tiarai ka bosi mwizi, kamwambia nifuate, asibona tiarai nyapara, kachukua nyapara wa Rumi, kamwambia nifuate umeelewa? Kwa tayari akati anawajibu, anawajibu kwa mentality ya nini? huyu akekwa Mungu mm, angekuja kwetu Najua kama Yesu leo angezaliwa hapa. Kwa nlete ya makanisa, asingezaliwa kanisani. A, asinge asingeonekana kanisani sana. Jeho Wakristo wengi wanaona kanisani ndio kuna watakatifu kwa Bwana peke yao. Ndio maana makanisa anaonaga hivyo, hawapendi uinjilisti. Sababu Yesu anataka tutoke nje. Yesu angekuwa na kesha, anakesha masokoni, kuongea na watu. Yesu angekuwa anapita kwenye baa. Nina mchungaji mmoja, rafiki yangu yuko Swaziland, Anifurahishaga sana. Swaziland, so hiyo ni nchi ya Mfalme Eswatini. Mfalme Eswat. Kwenye nchi hiyo watu wako systematic na maisha. Akitoka kazini anaingia kwenye gari, anaingia nyumbani. Akitoka nyumbani anaingia kwenye gari, anaingia kazini. Kwa ile kumbamba mtu tu ba. Oya. Naomba nikupigie habari za Yesu. Ni mtiti. Watu tutakaopata ni wale wanaotoka nje ya system. Wakitoka kazini wanapitia hapo lewa. Ndio wanaenda wapi? Sehemu nzuri ya ni nini? ya kufundisha Injili. Kwa kila Jumapili anasema leo nimeongea na watu watatu ila mmoja siku kama ameelewa maana alikuwa chakari. Ndio ripoti yake hivyo hivyo. <laughs> <laughs> <laughs> yes, yes, yes, yes, Jesus died for your sin. So what are you talking? What are you talking? I don't have sin. What is this? Man of God anakutemea na pombe kidogo, imetakasika lazima <laughs> ushike adabu kwao. So Yesu angekuwa, angezaliwa huku, angekuwa maeneo yake ni hayo, anatokea hamna. So, sehemu watu Wanakristo hauna sehemu Wakristo anakwepa, kama sehemu ambao kuna makahaba, yaani hata Wakristo wengine kahaba akija kwenye nyumba nigiza totoro ili torototoro totoro, totoro eh? Kwa hiyo alikuwa alienda pale mazingira kama yale, akamchukua mtu wa ushuru, kamwambia e hey, nifuate. So, ah. hajampeleka hekaluni kumtakasa, hajamuosha na maji ya upako <laughs> hajambatiza maji mengi au machache, kamwambia e hey, nifuate Hivi unajua kwa nini mvu wavuvi walitaka kumkataa Yesu? Kwa sababu ilikuwa watu wa dini, watu wanaondana na Mungu walikuwa wanaonekana beach. Hivi mwa kwenda beach. Mtumishi mwenyewe ukionekana beach unaweza kuonekana umeanguka, umedondoka, umete, sio umetereza, umeanguka bu. Nasema mtumishi mmoja aonekana beach. Kwa beach moja iko pale Msasani. Yaani nadra sana kumkuta watu wamevaa nguo. <laughs> Heo wazi. Yesu anaenda wa wa sasa, "Eh, vuta hiyo, vuta, vuta hiyo, vuta." Unajua harufu ya samaki? Shombo la samaki sio harufu, ita harufu ieleweke. Shombo la samaki. Yesu anaenda basi, naomba mashua yako, anakaa. Yesu alikuwa na kinyao; watumishi wetu ndio leo wana vinyato tu. Akaona wenye dhambi wamechafuka kuliko wao. Wao ni wasafi. Don't touch me. Wamevaa mavazi meupe, <laughs> yes, wanaelekea wapi? Paradiso. Yesu anawataka hawa, anaonekana wamechafuka. Aleluya, anawataka hawa, na ndio maana usiwakwepe, waubilie nini nji. Wao ndio wanakuaga watu, kwani ulikwaje? eh? Umeona kwa, anapita kwenye mazingira kama haya, anakutana na Lawi, ha anakutana na Lawi, namuitaje namwitaje Angalia kiichotokea ni kwamba Lawi akaacha vyote, akaondoka, akamfuata na Lawi akamfanyia karamu. Angalia Yesu ali, angalia Lawi alichokifanya. Hii ndio ilikuwa inauzi, mtoza ushuru anapiga pati nyumbani kwako. Yaani, ngoja nikwa ya nikwambie, umeenda waya, nitumie lugha ambayo Wakristo wengi wanamuona, mwenye dhambi sana, nani? Diamond Platinums. Nimeenda kwa Diamond nikamwambia fuate. Mimi ni Yesu. Alipoona akaniomba ningie nyumbani kwake, akafanya bonge la pati. Jamani, Yesu anakuja nyumbani leo, soma gazeti la kesho, comments za Kristo comments eh, tengeneza za kutosha nini. Yesu leo alifanyiwa karamu ya nani Kar <laughs> yani, unajua mbali na kwamba Wakristo wanasoma Mathayo, Marko, Luka na Yohana, na kwamba Yesu aliitwa rafiki wa wenye dhambi kwa sababu walikuwa anakula nao, wanasoma ile na hawaelewi. Wewe jitahidi, we nyanyuka tu kama mgongo, leo mchungaji kafanya hivi na uwe na jina mjini sio mchungaji anayeibukia. Wewe uh-huh, na jina kwenye mjini unaonekana kwenye TV, alafu kesho unaonekana huko na nani Diamond karamu. Hawawezi kuelewa, yaani aji ikwambia wafarisayo walikuwa na tabia mbaya, ila ma nikwambie mafarisayo wako leo, alafu mafarisayo leo hawajui kwamba ni mafarisayo, wajua kuna shida <laughs> <laughs> yakuu Unajua kukuwa kimeona na kujijua ni kimeo tofauti. Yaani kichaa na kujijua ni kichaa amepona. Unajua hiyo? Eh? Kichaa na kujijua ukisikia kichaa na kwambia, mimi nahisi matatizo. Kichwa changu kama kimevurugika hivi, huyo mtoe mirembe. Huyo mpeleke nyumbani. Ukaongea mambo mengine, si ndio eh? Lakini kichaa ambaye kuna mchorea mlango pale anapita anaingia ukutani. Ndio sasa wengi. Unajua uko salama. Wanaona mafarisayo wa Biblia ni wauni, ila wao ni mafarisayo pro max. Unasemaje? wao ni mafarisayo pro max. Nakwambia mafarisayo ya Yerusalemu wakikalia mafarisayo ya leo, huko wanaandika notes. Mm, manamba, wanaandika notes. Ufarisayo umesimama kama mlima Zayuni, lakini ajijui, wajiona ndo wa Kristo sasa na wanaitetea dini ya Kristo, utafikiria baba yao. Wanaiteteani yani? Tusiwaruhusu wa watu waseguseguse. Okay, ama, unajua nimeficha mambo mengi ya kusema. Kata hiyo kata, kata hiyo hiyo, kata hiyo until further notice. Angalia, Lawi akamfanyia karamu kubwa nyumbani mwake. Ina maana Yesu alipomwambia nifuate, akamwambia sasa, Bwana, kabla sijakufuata tupite home, tupige party, nikapiga party after party. Sasa sijajua Yesu alisema aliweka shida chini akanyanyua mikono juu, mikono juu, akaanza kula na kunywa. Lakini angalia mambo aliyoandika watu wakaanza kusema vitu vizito. Yes, akasemaje? <laughs> ndo maana unaona Yesu anawaambia maneno haya, sikuja kwa wenye haki. Ujue sio wenye haki, ni sarcasm, ni lugha ya kuambia nyie, simnajiona wenye haki, sijaja kwa ajili yenu. Na wakati mwingine hiyo ndo namna ya kuidentify kuendelea mbele. Wenye huduma nasema okay, nyie mniona mnitaji, I go to the other side. Anawaambiaga viongozi, ukienda mahali ukubaliki, usife hapo, mchungaji usife mahali ukubaliwi. Yesu aliwaambia wakiwakataa Yerusalemu, kung'uteni mavumbi, endeleeni kwingine. Hata siku moja nimwambia mtumishi mmoja, ukikaa kwenye mazingira kuhubiri miaka mitatu minne, watu hawakupokei okay, hama we, sio mti, usife pale, sindio eh? yale maneno ndio yasema ambayo umeshaachilia yanatosha kujaji Yanatosha kuhukumu hicho kizazi cha kwao. Nenda kwingine sawa, eh? Nenda kwingine. Nenda, enda kwingine. Injili inafika ulimwenguni kote pamoja na sehemu zingine. Usikae mahali ambapo watu hawakubali. Umesikia? Umesikia? Umesikia? Yesu alipoenda nyumbani kwao akawa hamuelewi, akafanya nini? Akatawanyika akaenda upande mwingine. Marko 6 tulisoma wakaenda wengine watu akamwona, ah, huyu si ndugu yetu, ndugu yake na nini na umbo lake na nini, wakamchukulia kawaida. Pomchukulia kawaida, akasema poa, lakini hapo meelekea wapi? Upande mwingine. Paulo alipokataliwa na, na wayahudi akasemaje? kuanzia leo nawageukia nani? Mataifa. uwe na lugha hiyo wakati wote, you are not received, turn to the other side. usivyo mahali pale e t mpango, mpango wakati mwingine nikuondoka The other side. Sawa, eh? Kuna kuna health acceptance ya persecution. Kuna kiwango cha mateso ya injili unayopokea usipokee mpaka ya kazidi, nenda kwingine. Naongea na mtu hapa eh? Nenda, ni muhimu sana kujua mahali ambapo unapokelewa, kaa hapo vizuri, wale wanafunzi wako wakuze, tengeneza kanisa, imarisha watu No acceptance. Yesu alisema wasipowapokea kumuteni miguu ya mavumbi ya miguu yenu elekeeni kwingine. Iko sawa eh? Yeah. Ndo maana wakati mwingine spendi inspiration. Sio kila mahali, mahali ingine ataka give up, go away. Utakuwa na inspiration. Shikilia shikilia hapo hapo, inawezekana imekaribia, shikilia hapo hapo. In yesu anasemaje? wa wakikataa, ondoka, usikilize inspiration, don't give up, usikilizesikiliza neno la Mungu. <laughs> <Give what? Up. laughs> <laughs> taka nisema kitu kingine nitasema ukija, kuna vitu ukisema hapa ni topic ya yes, siku tano watumishi wa Bwana wanaweza wakupeleka, wanakusikiliza wanakunyonya yani, sema yote, sema yote unanyoka. Oh, unaacha kusema. Aha, akaacha vyote, kamfuata akamfanyia karamu kubwa nyumbani mwake. Sura ishirini na tisa palikuwa na mkutano mkuu, angalia wa watoza za ushuru, angalia kakusanya wa watoza ushuru na watu wengine, nao walikuwa wameketi chakulani pamoja nao, aliita. Oh, nafikiri lau pat, patiage itahusiana akina gani Connection, yapi? yake ni hivi yani, akita network yake atakuja nani Farisayo, yani mtoza ushuru kwenye simu yake hakuna ya Mafarisayo. Mafarisayo kwa, kwa kwenye group tu. oh yeah, niaje fresh nini, nimzuka. Ni mwanangu nini sikapita kwangu leo, leo namfanyia. Kwa hiyo inakuja group pale nani la watoza ushuru kitengo cha Mbagala, unaenda, naenda lingine, anasema oya, makao makuu. Ameenda kugonga anaenda kugonga laga huyu Yesu, tunamjua huyu, atakuwa anapenda mambo yao. Umaona watu, onawatu wakisingiziwa huyu sa huyu, yaani Yesu, msimuone tu hapo, ajifanye naongea maneno ya Mungu, mm, kume kichomi hicho, ndio kizazi chetu kinachofanya. Wewe jitahidi wa... kuwafikia wenye dhambi wa aina fulani, wenye dhambi, wa aina fulani kujo pale, uko na konde boy unamuhubiria injini. So, hawaangalii unaongea nini. Itapigwa bonge la picha amiko pale, aposto shereji mbele yake na <laughs> Amigo, konde boy sa <laughs> so, wote weusi tu <laughs> ona, oh, wameatra aleluya. Mi mm -hmm, nataka kusema nini? Hata kusema kuhubiria injili watu wote, kama bwana wako, Haleluya, aliwahubiria watu wote. Watu wote, amna kikosi cha watu ambao hawahitaji injili. Niliwaambia kwenye kambi viongozi, siku moja, nikamwambia hivi, hakuna mtu ambaye yuko too damaged kiasi, yes, kwamba hawezi kuokolewa na Yesu. Hakuna hakuna hata totally, yule ambao unamwona cooked, yule anaonekana ameshindikana. Watoto wa Arusha wasemaje? shindikana hata kana Yesu akimkamata hivi anamwokoa. Cha muhimu na intention ya Yesu, alitaka awahubirie injili yokwayo, waokolewe na wakaribia kwenye ufalme wa baba yetu, yuko sawa eh? Wakana, kutana na Diamond airport, unataka kumhubiria injili, unamkwepa. Mungu amekupa hela, unakaa first class, unakuta hapo yuko na alikiba pale Ikawa Mafarisayo na waandishi wao kunung'unikia wanafunzi wake. Wanafunzi hawezi kwenda kwa bwana kwenye hivi, wanatafuta nini? followers followers followers. <laughs> wanajua target wanatafuta <laughs> kupoteza followers Asemaji eh? <tipos> msali wa ngabi wa thelathini eh? soma kwa ba sauti basi au naona unapoteza followers. Wakisema mbona eh? <tipos> mnakula na kunywa pamoja na watoza ushuru na wenye dhambi? Neno pale nikai ni watu watoza ushuru ambao ni wenye dhambi. Mbona nakula nao? Sasa so, wenye dhambi bezi kale kama ilikuwa ni pati ya wenye dhambi <laughs> tuache, unajua <laughs> Wakristo wanaweza kwenda kwenye, kwenye, kwenye harusi ambayo watu wanakunywa bia, lakini wasipite bakobili njini na wako pale wanakuwa wastaarabu, wana watoto wanakunywa bia, wanajiona hao peke yao ndio watakatifu pale, wamekunja hivi na soda zao za nanii za koka na uh, Mirinda sijasema unywe eh? mimi mwenyewe sinywi. Anakuonyesha mentality ya Kristo ilivyo mbovu. Ikitokea wanajikagua wenyewe pale kwenye meza yao, wanachukua jfjjfjfj Jfj, Jfj, alafu Mirinda, Sprite, Fanta, Seven Up nini? wakizidisha kidogo pale ni Grand Malt ili wachanganywe wanakuwa kwenye ulimwengu wa rangi ya dhahabu, wako pale wamekaa, asielewi. Yaani jamani, unasikia wimbo unaopigwa pale, unakereka na mfu aje? Sasa mtu mwingine tofauti <laughs> na <laughs> ninyi, ataondoka maana mtampiga <Okay>. jicho. Halafu aje ameshika chupa yake okay. ya pils <laughs> na ice <laughs> ataweka pale, mtu anafanyaje unaona mm, mazungumzo yanakatika. Hasa mnatakiwa mkienda kwenye sherehe, mtengewe meza yako, yaani pale ukipelekwa kwenye meza. Nawafundisha uinjilisi practical, sio tu wa kwenda mtaani. Kuna intentional evangelism na unintentional accidental. Hiyo ni accidental yet intentional Wanakupanga kwenye meza wewe peke yake, ni usivae kola, usivaye kola ya skofu mchungaji, usivae kaa pale. Wakizungusha bia, waambie zungusha na soda hapa kati. Wakati wanakunywa unaongea nao, akipiga moja, unaomba namba ya simu, ambie hey, unafanya nini mvuna. Wewe unaenda shambani, unaona mazao yanameremeta, unaimba tayaona mashamba meupe ni haya ayajio mashamba meupe haya aya shavunwa yako galani tende kwenye mashamba. Unaona una, una, kabisa shamba limenawiri, watu hawajui mpaka MC, chukua namba ya simu mpaka MC, ambaye MC, siku hiyo ulifanya vizuri sana Unaanza binadamu wa kawaida wanapenda sifa, it was a wonderful, umefanya kuna vitu anaweza kafanya ma, madude ma, mengi ma, mabovu, lakini kuna vitu vizuri atavifanya, chukua hivyo, unaanza nayo. Yaani pale ulipopangilia sherehe tukamaliza saa sita net ah, wewe ni MC kweli. Tunaanza kuonana tuonana, nasema nimeona wewe ni mtu mzuri, siwezi kukuacha ukafa ukaenda jehanamu, nikasema lazima uwe na wema wako wote uwe, uwe na Yesu ukiwa na vyote fresh kachi. Sasa na mpataje wewe Yesu? unamwaga madesa unapiga unapiga unapiga unapiga unasema, ah kama nimsawa, lakini Yesu ni Bwana, sio? naogopa mpaka giza linakimbia nuru, nikiona giza linakimbia, yaani kazi yako ni kukwepa wenye dhambi tu kwamba kwamba wamekuwa wajua, kuna walokole wamelokoka kuliko Bwana, yaani Yesu anaandika notes hii hapa. Mimi sijawahi, mimi nilienda sherehe ya Kana, kulikuwa na bia, nilikaa mimi. Nilienda kwa Lawi zikapiga pati, nilikaa na waliokoka. Wewe ukienda unakaa unageukia wapi? Unageukia kibra ambo <laughs> nini? Kwa sababu wa Kristo tumefundishwa kuwa sin conscious tunawaza dhambi na uharibu wa dhambi kuliko Mwokozi na nguvu ya dhambi. Daktari anaogopa kuwa hospitali kwa sababu wagonjwa ni wengi, anaanza kutetemeka, anasemaje? Sasa mimi naomba nikae wapi? Karantini, maana ya wagonjwa mesi, daktari daktari utafuona na maglovu, yuko katikati ya nini? wagonjwa wangapi hapa ni madaktari. Wangapi hapa wa Mungu amewapa huduma ya kutibu watu na dhambi zao? Huo ni udaktari, huo ni utabibu wa kweli. Tufanye kazi yetu, tuachane na nini na kuanza kuwakwepa wenye dhambi. Don't do that. Don't do that. Don't do that. Cha muhimu uwe mission oriented. Niko hapa kwa kusudi maalum, lazima hapa niondoke kwenye sherehe hii. Nimekuja ni ya braza zangu, ni ya dada yangu, naondoka na kijiji Unakuwa kama usalama wa taifa umetumwa huko, kama unakula ila umekuja kula. <laughs> umeelewa maana yake nini? Umekuja kwa kazi maalum, ndivyo ambazo napaswa kuwa. Bwana wetu alikuwa kujichanganya Mafarisayo, ndio kwa sababu ako sin-conscious. Ni wale watu ambao wakiguswa na unyoya wanaenda kuoga kwa sababu ni sin-conscious. Ukikaa chini ya Torati unakuwa na sin-conscious, unawadha makosa kwa nini ajionavyo mtu nafsi. Ah, sorry, tuachana hiyo. Kwa mtu aliye najisi, kila kitu kwake ni najisi. kwa unajisi uko kwenye nini? Ufahamu wao. Ndio maana they are more sin conscious. Wakiangalia mahali, wanaangalia nani anatenda dhambi, nani atendi dhambi, sio nani ameokoka. So, nani hajaokoka ame Bwana Yesu asifiwe. Umeona nimesema hivi, na nawaambia wengine hapa, nilikuwa na mentality ya kifarisayo. Shetani anaandika notes Mafarisayo wanaandika notes, endelea kupona hiyo, si ndio eh? Ukiwaona watu, waone kama watu wanaostahili kuwa katika ufalme wa baba yako, si ndio eh? Usiwaone kama nini, hawa nasema hawa ndo kuni wa jehanamu. Usiwaone watu kama kuni wa jehanamu, waone kama nini, wenzako katika ufalme wa baba yako. Ndipo utakapovuna nafsi za watu wengi sana, ndivyo utakaofanikisha, kwa sababu utakuwa unaona nini, sawa utakuwa unafanya nini unaona nini sawa. Utakuwa unafanya nini unaona nini sawa. Utakuwa unafanya nini unaona nini sawa. Hiyo ndio namna ya kuona sawa, sawa kimungu. Yesu alikuwa anaona hivyo sawa, alikuwa na alikuwa anakaa mahali, unaona mshana, nasemaje? Wengi wakamwamini, wengi wakamwamini. Nasi asemaje? Wengi watamwamini Yesu hapa. Amen, tunaelewa mpaka hapo. Kwa sijui hii story imekuja tofauti sana. Esikia watu kaskazini jamani? Eh, achaneni na sim conscious. Anza kuona watu kama watu kama wewe. Wanaweza siku moja kawa injilisi kama wewe. Unaweza siku moja akawa wachungaji kama wewe. Unaweza siku moja akawa nao wanafundisha injili kama wewe. Waone namna hiyo. Ukiwaona namna hiyo itakusaidia. Ndio maana Yesu aliwaita. Walikuwa hata wajaokoka. Lawi alikuwa amehubiria injili. No. Petro alikuwa amemwambia injili akati anaambiwa nifuate, nitakufanya mvuvi wa watu. Alikuwa anajua kuvua wa watu? Alikuwa ajui, lakini tayari anatuonyesha, Mungu anaangalia kwanza mwisho wa mtu kabla hata hajaanza kutana naye. Picha hiyo hiyo unaona watu wakiwa tayari wakwa taya wa Iko sawa? Unahakikisha hiyo image iko mbele yako. It is there. How they can be somebody? Kwani nani ambaye alikuwa na lebo atakuwa mtumishi? Mimi. Mimi lebo ya utumishi mimi. Ah, wengine. Mimi najua lebo yangu. Mimi sasa hizi ningekuwa na machata huku na huku. Hiyo ndio picha niliyokuwa nayo. The the hip hop nini? Eh? Hmm? DMC, dark music chata. Hiyo ndio vitu nilikuwa naviona najiona na mapete na mabling bling nini na nini, ndo alikuwa anajiona. Ndo niko hapa, nimesimama eti na mimi nachambua maandiko. Kuna mtu mmoja aliamua kufuta picha yangu kwa kuwa na picha bora kuliko alikuwa anaiona, and I'm always be grateful kwa hilo. Watu kama hao, watu ambao wanakuepwa shuleni, ndio yeye anatafuta kwa rafiki yake. Hapa anambana kila siku, tuombe tuombe nini tende kwenye maombi maombi tena <laughs> buo <Jumbali upis. laughs> Hey, tu mko mko mko mko, unaona advertise pale. Mimi nilikuwa na shangaa tu watu wana wanaanguka kwenye ibada ya maombi, na shangaa mambo gani haya? Nikaona tu hamu ya kuandika mashairi inazidi kukata taratibu taratibu, inazidi kukata taratibu tu, nikaanza taratibu nikachoma daftari langu kwa yafu akaamua kustick na picha aliyoiona. Lazima ukikutana na mwenye dhambi umwangalie kama Yesu, usimwangalie usiangalie pia anao mimina mdomoni, angalia akisimama na kuhubiri Injili, kwa sababu siku moja itakuja kuwa kweli, hiyo picha unayoiona hiyo, mtu mtu kweli hiyo picha kweli hiyo picha kweli hiyo mtu itakuja kuwa nini kweli. God will make it to pass, kwa sababu picha hiyo inapatana na mpango wa Mungu wa kufikia kila mtu kila mahali. Iko sawa? Unanielewa? Mwambie mwenzako, unaelewa? Hivi kama hajaelewa toba, angalau atubu kuelekea hivi <laughs> sin conscious. inatufanya tunawakwepa watu ambao wow. Golden treasures. Mungu angekuwa ameanza kuwatumia, lakini tumewakwepa kwa nini? Una unapicha unatafuta watu wanaofanana na wako wewe, yani watu ambao wa wamekaribia kubadilika ndo unawatafutando. Sasa bwana asifiwe, ni aje man? Samani, tutaongea siku nyingine, nami nakuuliza ni aje wewe. Hei, kwa sababu nasema ni aje man shwanga Vululu ambia niko fulu kama lulu wa mama lulu ambulu, umeelewa? <laughs> every person need the gospel. Tuache haya mambo, kwa lazima tutubu hilo eneo. Mwambie wenzako, tubu hilo eneo. Eh, unakuta kanisani wamechagua na watu aina fulani, watu ambao tayari walikuwa kidogo na hofu ya Mungu, ndio wanafikiwa Nikija Arusha wakati mwingine ntamalizia baadaye. Aleluya! <laughs> Lakini we can do it, sindio eh? Kwa sababu huduma ni kazi ya roho, na roho haogopi mtu yoyote, haogopi mtu yoyote, haogopi mtu yoyote, haogopi mtu yoyote. kwa asemaje Mafarisayo akamnundia wanafunzi wake akisema, mbona mnakula na kunywa pamoja na watoza ushuru na wenye dhambi salain? Yesu akajibu akamwambia wenye afya hawana haja ya tabibu. Ni kweli Mafarisayo walikuwa hawana haja ya tabibu? walikuwa nayo, lakini wali nini? This is sarcasm. Hii ni lugha ya kejeli, sio sifa. Yesu alikuwa anafundisha juu ya afya hapa, alikuwa anaonyesha wanaojiona wenye afya na hawana afya, wao waache Twende kwa wale ambao wana nini? Wanahitaji afya kweli kweli kweli. Wanajua wao wanashida, wanajua wanashida, wana shida, isipokuwa walio hawawezi. Sema, sikuja kwa kuita wenye haki bali wenye dhambi watubu. Kwenye context ya Yesu, watubu nini, wamwamini. Unajua kwa nini imani ndio toba muhimu kwanza? Kwa sababu imani inabadilisha asili ndani ya mtu, anafanyika kiumbe kipya kwanza, kabla hajaanza kuchange matendo yake. Kwa ile internal activity, ndo imani inaleta leta kwanza. Kwa Yesu anataka watu wamwamini kwanza, ndo toba ya siamini. Toba ya siamini, amwamini Yesu atoke kwenye kuto kumwamini Yesu na kumwamini Yesu, that is repentance for an unbeliever, toba ya siamini. Aleluya, tunaelewana mpaka hapa? Hiyo ndio toba ya asiyeamini. Toba ya asiyeamini ni nini? Aamini injili ya Yesu Kristo, aamini ya kwamba Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zake kwanza. Ndio maana huendi kuambia wenye dhambi waache dhambi, unaenda kuwambia wenye dhambi wamwamini Yesu Kristo awaondolee dhambi zao, awape msamaha wa dhambi zao, awahesabie haki hiyo ndio kitu ambacho Yesu alikuwa anahubiri ndio maana alikuwa anaofez wale wanaojiona kwanza, wenye dhambi, sio wanaojifanya hawana dhambi. Wale wanaojiona wenye dhambi ndio wanaohitaji. Tumoja alikuwa anaongea juzi kwenye TV akasema, "Wajua, kwa habari ya wale watu wengine ambao wataenda jehanamu, na kuna wengine wataenda mbinguni, asema sisi ambao tutaenda jehanamu say so, yeah. Confidence, asimia mia moja. Kwa sababu najua siko kwenye kundi la atakwenda mbinguni. ah, that's a good person. Kuliko mtu ambaye haendi na ajifanya kwamba <laughs> anaenda. Ambaye anatembea kinyatanyata akitamani kunyakua uzima wa milele. Huyo anajua mimi siendi kwa sababu sina qualification. Ukampe nini? qualification. Ukamwambia anastahili kufanya nini? Haleluya, haleluya, haleluya, haleluya, haleluya! Umeelewa eh? Kwa jambo la kwanza ambalo tunatakiwa tufanye ni kugeuka kwenye mtazamo, toba yetu ya kwanza hapa kwenye mtazamo ya kwamba kuna watu hawafikiwi na Injili, kuna watu una walepo unawaacha tu na wanapatikana And you don't feel like talking to them? Ni wazao eh? Simama kwa migu yako. Nataka ujiombee jambo moja kati hu. Spend <laughs> like somehow hapa. There's some minutes hapa. Baada rudi kwenye session ya ufatu. Jiombee tu. Ya kwamba uhubiri injili selectively. Jiombee tu. Kwa nini? we have a vast number ambayo wangepokea injili kirahisi, lakini tulianza ku label kwamba hawezi kupokea. Ukikutana na mtu wa aina fulani hujisiki kumpa injili, unaanza ku label kwamba no no no no. Anako jiombe tu Mungu akupe ujasiri wa kuhubiri unselectively. Jiombe ujasiri wa kuhubiri bila kuselect aina fulani ya watu wanaohitaji injili. Usianze kuangalia sura za watu kwa ubiri injili. Sasa, Mungu aangalia uswa mwanadamu, ndicho ambacho Samueli aliambiwa: Mungu aangalia uswa mwanadamu. You can preach to everybody na akaamini injili. Fungua kinywa chako, fungua kinywa chako, fungua kinywa chako. Thank you, Lord Jesus.