Yohana mbili, Yohana mbili. Yohana iko mbele ya kitabu cha Mwanzo, nyuma ya kitabu cha Ufunuo. Hapo katikati unakutana na Yohana, huwezi kumkosa. Haleluya! huwezi kufanya nini? Huwezi kumkosa Yohana hapo. Huwezi kumkosa kabisa Yohana. Yohana mbili, uh, kuanzia mstari wa kumi na kumi na tatu Yohana mbili kuanzia mstari wa kumi na tatu. Mwishafika Yohana mbili, lazima tumalize mwisho wa dunia hapa <laughs> lazima mwisho uwe mwisho <laughs> hapa uishe. Yohana mbili mstari wa kumi na ngapi? kumi na tatu, inasemaje? Na Pasaka ya Yahudi ilikuwa karibu naye, Yesu akakwe mpaka Yerusalemu. Mbona Yerusalemu tena? Akakwe mpaka Yerusalemu akaona pale hekaluni watu waliokuwa wakiuza ng'ombe na kondoo na njiwa na wenye kuvunja fedha wameketi. In fact kama kulikuwa na mambo hayo, kutakuwa na maana kubwa sana. Watu wanauza ng'ombe hekaluni? Mwanzoni nilifikiri waliharibu sana hekalu, yaani hekaluni unauza ng'ombe? Sikuelewa. Lakini kwenye hekalu kuna sehemu ya hiyo kitu kabisa iliwekwa. Kwa mimi nadhani walivamia. Si unajua hekalu, Wayahudi walikuwa wanaliheshimu sana kwa hii haiwezi kuwa ya biashara iligo. Ina make sense? Ina make sense? Okay. Lakini unaona aina ya wanyama wanaouzwa ni wanyama ambao Musa alisema watolewe kama nini? Sadaka au dhabihu za kutekelezwa kwa ajili ya dhambi. Iko sawa? Namba mbili, kama pesa zinabadilishwa maana yake mataifa mbalimbali mbali yalikuwa yanakuja. Iko sawa? Iko sawa? Ina make sense, eh? Okay. Kwa nini waliweka sasa kwenye compartment ya hekalu lilipojenga kubwa, kumbuka imejengwa miaka 46. Kwa hiyo sio sehemu ndogo, eh? Waliweka na eneo ambayo watu wanaotoka mbali wasiswaje ng'ombe kutoka Ethiopia kwenda mpaka Yerusalemu kwa ajili ya ondoleo la dhambi, sadaka za kutekeza so. nakumbuka hiyo procedure kwa walikuwa hawaendi mikono mitupu, lazima uende na ng'ombe, kondoo au nini njiwa. Niko sawa? kwa utakuja na pesa zako za Ethiopia utabadilisha, utapata nini, pesa za Misri, sorry Israel alafu tatumia kununua nini mbuzi kulingana na uwezo wako. Nakumbuka eh, kondoo ng'ombe au nini njiwa. Alafu naenda wapi ndani, inatolewa kwenye nini, una kuhani anakagua, si ndio? Eh, unaweka mkono ile ishara eh? ya nakumbuka eh, unaweka mkono juu ya huyo kondoo, afu hilo kondoo anaenda kuchinjwa kwa ajili ya dhambi zako. Iko sawa? Musa aliweka huo taratibu? Ndio. Tunakubaliana. Kwa Yesu hakuwa anafukuza, ndio maana tume, hakuwa anafukuza illegal businessmen eh? <laughs> Sasa kwa nini? Kwa nini kama anawainterfere hivi Halo halo, kwanza akili nafikiri vizuri hapo eh? Ekalu, unajua ukisogea na nguruwe ni issue. Sembuse mwanze kufanya biashara tu. Ok, naomba niulize hivi. Unafikiri Yesu alikuwa anafurahia walipokuwa anachukua mbuzi alafu anaenda kwa ajili ya ondoleo la dhambi na yuko mjini eh? Warumi kum, Waibrania kumi, ujasoma kwamba mapenzi ya Mungu ha, hakupendezwa na hizo, si ndiyo? hakupendezwa na hizo, si ndiyo? dhabihu za wanyama halipendezwa nazo. Kwa hiyo maana yake nini? Yaani imeshafika bado mnatoa kwa kosa, hapo ni nini? Ni biashara ile au kutoelewa kwamba hii biashara ilitakiwa iishe, kwa sababu niko mjini eh? Kutokuelewa kwamba ile kondoo substitute yake ni nani? Kristo, badala ya kufanya kama Yohana. Kumbuka Yohana moja ishirini na tisa anasemaje? hii ni mbili eh, moja ishirini na tisa anasemaje? Tazama nini, kondoo wa sadaka mm -mm. mwana kondoo wa Mungu aichukwae dhambi ya ulimwengu. Kwa hiyo basically anasemaje? hamkumwelewa nani? Yohana mwelewa vita ilioko pale alo alafu ni dhambi za ulimwengu, sio za Wayahudi. Kwa hata waliokuja wakachukuliwa hela, wakapewa kondoo, walitakiwa waelekezwe, tazama mwanakondoo wa Mungu aichukue dhambi ya ulimwengu. Kwanza wameelewa mpaka hapo? Wewe ungekuwa Yesu ambao unajua <laughs> kondoo ni symbolic ya wewe. Alafu yaani nasema hivi watu umekuja, watu wanaona sanamu yako, wanaibusu o oh, jamani sanamu huyo, mtu alikuwa mzuri sana. Alafu uko hapo, watu wanakupisha, wanaenda kwenye sanamu yako, wewe, nipo hapa, amnioni, iko sawa, iko sawa. Kumbuka Zaburi ya arobaini na mstari wa sita na wanane nasemaje? hukupendezwa na dhabihu za wanyama zilizotolewa, anasemaje? Lakini mwili uliniwekea tayari, katika gombo la chuo nimeandikiwa niyafanye mapenzi yako, e ee, Mungu. Tuka mwandishi wa Ibrania anasemaje? Aondoa la kwanza, ili kusudi alisimamisha la nini? La pili, kwa lazima la kwanza li ondolewe, kwa la kwanza lilikuwepo, walikuwa yeah, wanajifanya kama muoni <laughs> watu kutoka pande zote za ulimwengu wanakuja kuhiji <coughs> wanaenda hija Israeli wakati Yesu yupo, wanapeleka na kondoo. Twende taratibu kumi na ngapi? tulikwepo kumi na tatu. Anasemaje? na pasaka Wayahudi ilikuwa karibu naye karibu na Yesu akakwea mpaka Yerusalemu akaona pale hekaluni watu waliokuwa wakiuza ng'ombe na kondoo na njiwa na wenye kuvunja fedha wameketi. Akafanya kikoto cha kamba akawatoa wote katika hekalu, na kondoo na ng'ombe, akamwaga fedha za wenye kuvunja fedha, akazipindua meza zao. Hii rendering ya, ya nani? Ya Yohana. Ni kama Yesu alikuwa anapiga watu, lakini nabidi tumalizane pia na hii leo kwamba bwana wetu anapigaga toa, una muhimaji ni Yesu. In fact neno kikoto cha kambaa kimeandikwa na Yohana peke yake, Matayo, Marko na Luka hawajaandika hivyo. Tutaangalia, akawaambia wale waliokuwa wakiuza njiwa, yaondoeni haya, yaondoeni haya, yaondoeni haya Anasemaje? msifanye nyumba ya baba yangu kuwa nyumba ya biashara. Kwa nini anasema hivyo? Kwa sababu amesemaje, wanafunzi wake wakakumbuka ya kwamba imeandikwa, wivu ya wivu wa nyumba yako utanila. hiyo ni Zaburi yangapi? Kwa alikuwa na nukuu Zaburi ya sitini na tisa mstari wa tisa. Kwa alichokuwa nakifanya Yesu ni sawasawa na maandiko kwanza. Kwa hakuwa Alishikwa na hasira alafu akaanza kwenda kinyume na neno la Mungu. No no, no. Ilikuwa ni sawa sawa na maandiko. Zaburi tarudi hapa. Zaburi ya 69 mstari wa tisa. Wanafunzi wakakumbuka wivu wa nyumba yako utanila. The zeal of thy house. Mstari wa 69 mstari wa tisa. Semaje? Maana wivu wa nyumba yako umenila na laumu zao nao kulaumu zimenipata. Nyumba ya Mungu ni nini pale? Hekalu. Tukosema mpaka hapo? Wivu wa nyumba yako. okay, okay. Nataka nikuonyeshe mambo kadhaa hapa. Huo mstari wa kumi na sita. Tuna mstari wa kumi na saba inasemaje? Wanafunzi wake wakakumbuka wa kwamba imeandikwa. Wa kumi na nane inasemaje? Basi Wayahudi wakajibu akamwambia, wa ni ishara gani utuonyeshayo kwamba unafanya haya? Ngoja, mnakumbuka swali la wanafunzi? Dalili, nani amesema dalili? Mathayo, si ndio? We, Marko akasemaje? Ishara. Alafu Luka akasemaje? in fact Marko, Luka ndo ametumia ishara Marko kumi na tatu ndio ametumia ishara, Luka ndio ametumia ishara, iko sawa eh? Kwa kuna dalili na ishara. Kwa hiyo hii alichofanya Yesu kinafanana na swali ambalo waliuliza wale wanafunzi, kwa sababu wanauliza hichi nachokifanya, tuonyeshe ishara. Ina maana alichokifanya pale sio iligo kwa Yesu, hakuwa anafanya uvamizi, alikuwa anafanya kazi ya masihi Kwa kazi ya masihi atakuja kuelezea lengo la hekalu iko sawa, iko sawa. Kwa hiyo akasema, tuonyeshe ishara gani? Kwa nini unafanya haya? Who are you? Kumbuka, kumbuka niliwaambia, kwani mkuu alimuuliza wewe ni Kristo mwana wa Mungu, Marko aliandikaje? Akasema, mimi ndiye Akasemaje? mtamwona mwana wa Adamu katika nguvu akija katika mkono wa kume wa nguvu, au mkono wa kume wa Mungu na nini? Na mawingu ya mbinguni. Kwa nini? Kwa utukufu na nguvu. Tuko sawa mpaka pale? Tuko sawa mpaka pale. Kwa kila mara wakalu likizungumzwa pale, alafu anachokifanya Yesu, wanaulizwa, kwani wewe ndio Kristo, tuonyeshe ishara ya kwamba haya unayofanya ndio. Umeona swali? Umeona swali? Tusome mstari wa kumi na ngapi? kumi na nane. Basi Wayahudi wakamwambia ni ishara gani tuonyesha kwamba unafanya hapa. Yesu alisemaje? Hii ni ishara eh? Ishara ya Yesu inaitwaje? Livunjeni hekalu hili, nami nitalijenga nami katika siku tatu nitalisimamisha walielewa? Hakuelewa kwa Yesu alikuwa anamaanisha nini kusema livunjeni hekalo hili nami katika siku tatu nitalisimamisha. Kumbuka siku tatu kilitokea nini? Unaona konsepti ya siku tatu, niliwambia tangu mwanzo usiache hiyo konsept Alafu Yesu akasemaje? mstari wa ngapi? Wa ishirini na moja wa ishirini Basi Wayahudi wakasema hekalu hili lilijengwa kwa muda wa miaka mingapi, arobaini na sita nao tulisimamisha katika siku tatu. Kwa kuelewa, ishirini na moja anasemaje? Lakini yeye alinena habari za hekalu la mwili wake. Kwa siku tatu kujenga mwili wake ni nini? Ni mwili gani Yesu alijenga baada ya siku tatu? Mwili wa Kristo, si ndio eh? si ndio eh? Kwa maana ya kwanza, yalibomoeni hekalu ya hivi, maana yake mkiniona na kufa kwa sababu hata yeye mwenyewe ni hekalu la Mungu katika ulimwengu. Mkiniona na kufa, siku ya tatu nitaibuka na mjengo bora zaidi kuliko hili, mwili wa Kristo. Ndio maana wanafunzi wake walielewa baadaye. Wanjua alisemaje? Lakini yeye alinena habari za mwili wake. Basi alipofufuka, angalia, walielewa. Walielewa lini? Alipofufuka katika wafu, wanafunzi wake akakumbuka kuwa alisema hivi, wakaliamini lile andiko, neno lile andiko na lile neno alolinena Yesu, kwa waliamini kwamba Yesu ni Kristo baada ya nini? Ufufuo. Iko sawa? Iko sawa kwa... saini ya kwamba yeye ni Kristo ni nini? Ufufuo. dalili imeisha, dalili imeisha. Ufufuo. walielewa lini kwamba yeye ni Kristo? kwa sababu waliomba ishara, ufufuo. Kwenye ufufuo ndio unaanza kuona matukio ya utawala wa Kristo ukiwa multiplied. Kumbuka hii ni Yohana. Na Yohana kumi na mbili ishirini na nne anazungumzia habari za chembe ya ngano, isipoanguka inakaa katika hali hiyo, lakini ikianguka na kuoza inazaa mazao mengi. Kwa hiyo baada ya ufufuo hahitajiki mtu kwenda Yerusalemu akaabudu. Tiko sawa eh? Unajua kwa nini? Kwa sababu ibada imekuwa jambo la kiroho, actually huyo mtu amegeuka nini, hekalu la Mungu Ndio maana tunasoma kwenye Wakorintho asemaje? Hamjui ya kwamba ninyi ni hekalu la Mungu. Kwa Mungu alijenga hekalu lilo bora katika ufua Yesu Kristo. Yeah. Hekalu ipi ni lipi? Kanisa. Iko sawa? Mwili wa Kristo. Tunaitwa nyumba ya Mungu. Yeah. Nyumba ya Roho. Yeah. Sisi ndio nyumba ya Mungu. Sisi ndio nyumba ya Roho, mwambie mzako mimi ni hekalu la Mungu. Mimi ni nyumba ya Roho, mimi ni hekalu takatifu ambalo Roho wa Mungu anakaa ndani wa yangu. Bado hujaelewa mpaka hapo. Kwenye ufufuo ndo aliamini maneno yake, kwenye ufufuo ndo aliamini maneno yake. Haleluya, haleluya, haleluya. Kwa hiyo hii inatoka wapi? Twende kuangalia twende, twende Zakaria kumi na nne alafu tuangalie actually. Kabla tuende Zakaria, ngoja tumalizie agano jipya misari kadhaa. Mathayo ishirini na moja mstari wa kumi na mbili na kumi na tatu. Andika hiyo, Mathayo ishirini na moja mstari wa kumi na mbili na kumi na tatu. Marko kumi na moja mstari wa kumi na tano hadi kumi na saba marko kumi na moja mstari wa kumi na tano hadi kumi na saba tutasoma luka kumi na tisa arobaini na tano hadi arobaini na sita tuanze hivi mathayo ishirini na moja mstari wa kumi na mbili hadi kumi na tatu tufungue wote Mathayo ishirini na moja kumi na mbili hadi kumi na tatu Niliwaambia inabidi tuangalie kama Yesu lengo lake lilikuwa ni kupiga mtu. iko sawa? Iko sawa? ishirini na moja kumi na mbili Semaje? Yesu akaingia ndani ya hekalu akawafukuza wote waliokuwa wakiuza na kununua nini, hekalu, akizipindua meza za wabadili fedha na vitu vyao walivyokuwa wakiuza walivyokuwa na viti vyao walivyokuwa akiuza njiwa. Akawaambia, imeandikwa, nyumba yangu itaitwa nyumba ya sala, bali ninyi mmefanya kwa nani? pango la wanyang'anyi. Angalia, nyumba yangu imeitwa nyumba ya sala. Okay, ukitaka kujua kwamba Yesu akuona hasira, hiki kilichofanyika chini yake kisingefanyika. Twende mstari wa kumi na nne, asemaje? na vipofu na viwete Wakamwendea mle hekaluni, akawaponya. Angalia alichokifanya, alifanya tofauti na alichokuwa anafanya mafarisayo hekaluni. Akafanya jambo linalo signify ya kwamba yeye ni asamehe dhambi, yani asamehe dhambi. Vipofu, viwete, wagonjwa walienda, akawaponya wapi? Hekaluni. Maana yake anaonyesha matumizi halisi ya nini? Ya hekaluni. kwa nini? okay. Ukimwona kipofu anaona na ulikuwa umebeba kondoo kwa ajili ya dhambi zako, wewe utaenda kwa nani? Kuna mtu anapeleka sadaka ya kondoo kwa kuhani kwa ajili ya ondoleo la dhambi hapa, alafu uka, akaletwa mtu kwenye machela, akaletwa hapa, akasema inuka, jitwike godoro lako uende zako. Naomba niulize, utaenda kwa yule kuhani, au utakuja kwa huyu Alafu unasikia anamwambia huyu, kwa sababu Yesu alikuwa anaambatanisha miujiza yake na ondoleo la dhambi. Unakumbuka? Eh? Alafu anamnyanyua anamwambia, umesamehewa dhambi zako. Unawaza, nawaza ibebe dhambi zangu, au huyu ambaye amefufua, ambaye ametakasa, ambaye amefungua macho. Kumbuka lengo la miujiza ya Yesu, unakumbuka, ni kuwa ni kuwa point, ni ishara eh? ishara kuonyesha ya kwamba yeye ni nani? Ni Kristo, ili watu wamwamini apate nini? Uzima wa milele. Yohana aliandika kwenye Yohana 20:31 tuko sawa eh? kwa ina maana akimuona Yesu akifanya miujiza ni kupoint ya kwamba niaminini mimi, maana yake sio makondoo, niamini mimi, tuko sawa? Kwa ndani ya hekalu akaanza kufanya ishara za masihi, ponya wagonjwa, vipofu waone viwete watembee, akiwaambia kule hekaluni, mmesamehewa dhambi zenu, wataenda na uhakika sasa, asema ikiwa mguu wangu uliopinda ameunyoosha, dhambi zangu pia ataziosha. Yohana anaandika kuna, kuna mishara nyingi ambazo Yesu alizifanya ambazo hazijaandikwa katika kitabu hiki, lakini hizi zimeandikwa ili mpate kuamini kwa jina lake, na katika kuamini mpate nini mpate kuamini kwamba yeye ni nani? Mwana ni Kristo, mwana wa Mungu aliye hai, ili katika kuamini kwa jina lake mpate nini? Uzima wa milele, uzima wa milele. Sasa na ondoleo la dhambi, kuhesabiwa haki na mambo kama hayo. Iko sawa? Kwa ilikuwa ni muhimu Yesu kufanya miujiza ya hekaluni k, kwa unagundua kwamba alikuwa anawaambia hey guys, sio kwa ajili ya hii, ni kwa ajili ya nini? Hii Niliwaambia hekalu ni illustration eh? Ni kifundishio. Alafu anasemaje, mstari wangapi? Kumi na tano, anasemaje? lakini wakuwa, uh, angalia. <laughs> Lakini kwa hiyo alifanyaje? Kumi na nne, na vipofu. Tusome wote, na vipofu na viwete wakamwendea wapi, mle hekaluni akawaponya. Kumi na tano. Lakini wakuu wa makuhani na waandishi walipoyaona maajabu, sema maajabu aliyoyafanya, na watoto waliopasa sauti za zao hekaluni, wakisema, angalia watoto alichokifanya, walivuruga kabisa. Hosana mwana wa Daudi, walikasirika, walikasirika. Maana yake anasema hosana, maana yake hiyo ni lugha ya kusema hosana, hosana maana yake ni huyu ndiye mfalme huyu ndiye mfalme huyu ndiye mfalme. Ndio maana ya hosana, angoja tuangalie Kigiriki chake. Maana kuna watu wananiangalia kama nimetoka kuiba ah. <laughs> Wakati mnapeleka meta mitende mlikuwa mnasema hosana mkimaanisha nini? au mmesahau? hii sikiliza, neno hosana, hata Kigiriki wanatumia neno ile hosana H -O -S -A -A N. Neno hosana lilikuwa na maana mbili. Linakuwa na maana moja b, naomba nianze b propiti moja nianze Kiingereza, nafahamu neno propitiation, propitiation unafahamu eh? Ni nini upatanisho eh? upatanisho Eh? Ah, twende kwenye kivumishi chake propitious, ojanione propitious, ndo maana hosana, be propitious. Kumbuka wako hekaluni, hekaluni wanapelekaga nini? Dhabihu, dhabihu ile kwa ajili ya nini? upatanisho alafu watoto wakaanza kusema upatanisho, huyo ndo upatanisho, huyo ndo upatanisho eh? Maanake nilikuwa naeka mikono yangu juu ya kondoo, nikasikia watoto wanasema huyo ndo upatanisho, huyo ndo upatanisho, huyo ndo upatanisho. Iko sawa, iko sawa. Kwa hiyo mwanakondoo wa upatanisho sio kondoo mnyama, ni mwanakondoo wa Mungu Yesu Kristo, he is, tunasemaga, he is our propitiation. Tunajua hiyo, yeye ndio kipatanisho kwa ajili ya nani? Dhambi zetu. So hiyo ndo maana ya hosana, ina maana ya be a propitiation, tuokoe tu. Maana yake usimame, uwe wokovu wetu. Maana yake mabaya anayotakiwa kupata yasitupate kwa sababu wewe ni unayesimama kututetea. Iko sawa eh? Okay. Kwani ondoleo la dhambi zetu zimefanyikaje? Alisimama mwingine akawa sababu ya sisi kutofanya nini? Kutohesabiwa dhambi. Tuko sawa? Kwa hiyo Yesu anakuwa ni propitiation. Propitious offering. Be propitious. Wameitoa wapi hosana? Wameitoa wapi hosana? Hiyo ni swala la msingi. Actually, hili eh, neno hosana halikuwa na asili ya Kigiriki, ilikuwa na asili ya Kiebrania. Hili neno hili neno limetokana kwenye maneno mawili ya Kigiriki, ya Kiebrania sorry, ya Kiebrania. Ya kwanza ni yasha yasha, kumbuka ni hosana eh? Yasha, andika hiyo hosana. Kigiriki, Kiebrania. Kwa hii imetoka kwenye Kiebrania yasha Y A S H A. Kama yasha ya kawaida yasha, alafu neno la pili ni na na yasha la kwanza la pili ni na nani na ni N -A. Kama na ya kiunganishi hiyo yani. Kwa hiyo kama ningekuwa naongea ki Kiebrani, anasemaje? yasha na yasha. Na actually hiyo ni ilikuwa ni war cry kwa ajili ya mfalme anayeokoa watu wake ndani ya hekalu. Shida ni kwamba anaokoa watu wake kwa kuwa nini? Dhabihu, kwa kujitoa nini, muhanga, sacrifice Yasha ambayo Yasha, mnakumbuka Yoshua au Yeshua, maana yake nini? Ina salvation ndani, si ndio? Mwokozi. Kwa hiyo neno Yasha maana yake ni save, andika hiyo, kuokoa au victory. Neno na ni kama kuomba mtu akusaidie nisema kusema I pray I ask you to save me. Kwa nikisema yashana, maana yake please king save us au be our salvation. Iko sawa? kumbuka alui kumbuka wako hekaluni eh? yeah. yasha na kumbuka, ulikuwa unasema hosana mwana wa Daudi, amebarikiwa ajae kwa jina la Bwana. hmm. hosana meonewa mpaka hapo eh? tuko mpaka hapo, atumisha Bwana. Kwa hiyo ilikuwa inatamkwa hivi: Hoshiana, Hoshiana. Hosana ni rendering ya Kigiriki, lakini inatamkwa Hoshiana, Hoshiana. Oh, save us. Oh save us, Oh, save us, Oh save us. Hoshiana ndani ya hekalu. Umegundua sasa kwa nini makuhani walikasirika? Sababu biashara ya kutumia wanyama kuisha, habari yake kwa hiyo inabidi wakumbuke Zaburi ya arobaini ya kwamba mwili uliniwekea tayari, lakini nini? Kondoo za wanyama nyama, na nini? dhabihu za wanyama hukupendezwa nazo. Hosana kwa walichukia kusikia neno hosana Hosana, hosana, hawakupenda matumizi ya hosana. Hawakupenda kabisa matumizi ya hosana, wakakasirika. Mstari wa ngapi? kumi na saba wakisema hosana mwana wa Daudi. Wote tunajua ya kwamba tunaanza kutoka mwanzo kwamba kitabu cha ukoo wa Yesu, si ndio eh? mwana wa nani? wa Daudi, mwana wa Ibrahimu. Kwa Kristo anatokea katika uzao wa nani Daudi anasemaje? Wakamwambia, wasikia hawa wasemavyo? Wanamwambia Yesu, umesikia? Yesu akamwambia, naam. Sema naam, ndo hivyo yani, natakiwa iwe hivyo. Yesu akamwambia, naam, amekupata kusoma kwa vinywa vya watoto wachanga na wanyonyeshao umekamilisha sifa. Akaondoka ondoka nje ya mji hapa. Alienda nje ya mji kwa sababu aliacha varangati, sababu amekubaliana ame na alichoambiwa. Najua maana yake, walitaka kusema kataa, wewe sio, wewe sio mfalme wetu, wewe sio dhabihu yetu, ndio, wewe sio wewe sacrifice, ndio sio utakayo utakayotulinda utakayotokoa sisi, wewe sio. Akasema aka pana wache wamesema sawa <laughs> wamesema nini? wamesema sawa. Kwa hapa tayari unaona maelezo yalikuwa ni kupoint kinachofanyika hekaluni kwamba kinahusu habari za nani? Kristo. hiyo ni namna nzuri ya kustadi maandiko yeah. Mifano yote, wanyama, kondoo, njiwa, ilikuwa inahusu nini? Kristo. Kwa Kristo akitokea, hizo hazina kazi tena. Kwa maana yake Libomweni hekalu sasa. Maana yake hekalu halisi, utendaji wa halisi nani, hekalu umefanya nini, umekuja Kristo, aliye hekalu kamili, ambao katika ufufu wake atalijenga hekalu kubwa zaidi lisilojengwa kwa mikono ya wanadamu. Hicho ndicho alichosema nani, Stefano, akapigwa mawe, alipigwa mawe lisilojengwa kwenye mikono ya binadamu, linajengwaje? Katika kufa na kufuka kwake, ambao ni mwili wa Kristo aka kanisa, aka mimi na wewe. kwa sisi tumejengwa kwa dhabihu iliyo bora zaidi. Iko sawa? Sio ng'ombe, sio mbuzi, si ndio? si ndio? Yeah. Kwa walielewa baada ya ufufuo kwa sababu walikuwa sehemu ya jengo <laughs> hekalu. Unagundua kwa nini Paulo alivyotimuliwa kwenye sinagogi, hakuwa na haja ya kurudi. Maana yake umeondolewa kwenye nini? Umeondolewa kwenye <laughs> kwenye ramani. Kwani kinakupunguza nini? Akaenda tafuta jengo lingine la kawaida, darasa la Tirano akaendelea kuchapa Injili. watu waliokoka, asha e yete alisikia neno la Bwana. Haya, akaendelea kuleta nini mwisho wa dunia <laughs> akaendelea na project project F, project global <laughs> project feel everywhere project darkness casted out Iko sawa mpaka hapo. Iko sawa mpaka hapo. Kwa huyo ni nani tumemwangalia? Matayo. Mi mwelewa Matayo? Memwelewa Matayo? Kwa Yesu alikuwa anaondoa nini? Ule utendaji ambao haukuwa sawa ndani ya hekalu. s So, mimi nipo mjini, nyie bado mnapeleka mbuzi. Makuhani lazima wakasirike, kwa sababu nimekuwa kuhani miaka 40. Sasa nitafanya kazi gani? Afu, kijana mdogo ana miaka thelathini, anataka tuanze kumfuata yeye, eti niache mfumo wangu wa kanisa lenye mshahara pale, kila siku watu wakija wananitupia pale zaka, halafu ananiambia nimfuate huyu. Sema mifumo nitasema hawezi kuniondoa kwenye mfumo wangu. Nitakula wapi? Nitakula wapi? Okay. Tuende kwenye ndugu yetu Marko kumi na moja mstari e wa ngapi? kumi na tano. Marko kumi na moja mstari wa kumi na tano ninakuacha, tuko pamoja. Ehe. Marko kumi na moja mstari wa kumi na tano anasemaje? wakafika wapi? nasoma peke yangu. Niwasubiri eh. Wangapi wameshapata? Marko kumi na moja mstari wa kumi na tano. Okay. Unasemaje? Sijasikia. Wakafika Yerusalemu. Naye akaingia wapi? Ndani ya hekalu. Akafanyaje? Akaanza kuwafukuza waliokuwa akiuza na kununua ndani ya hekalu, akazipindua meza za wabadili fedha na viti vyao wauzao njiwa. Wala hakuacha mtu achukue chombo katikati ya hekalu. Alafu akafanya nini? Akafundisha. Twende taratibu, akafanya nini? Akafundisha. Ngoja okay. Kwanza mbona mnaenda raha kuliko mimi? Amesemaje sasa? Akafanya nini? Akafundisha hicho, okay. Kitendo alicho kifanya alikielezea, alikielezea. Ukiwa na hasira, unafundisha pum pum pum pum pum mm -mm. Akafundisha akisema, alisemaje? Je, eh, nyumba yangu haitaitwa nyumba ya sala kwa mataifa yote? Bali ninyi mmeifanya pango la wanyang'anyi. Kwa hiyo Lengo hapo ni kuondoa beria. Naomba niulize. Twende taratibu. Kama tukiondoa dhabihu za wanyama. Sawa, eh? Alafu akasimama Yesu akiondoa dhambi za watu. Unaweza kutambua nani ametoka mbali na nani ametoka karibu? Nani ni mgeni na nani ni Mwisraeli? Unajua, ita kwani itakuepo kwa sababu hakutakuwa na biashara hiyo tena, kwa sababu wote watamuona Hosana, wote watamkuta nani yeye, na hawatahitaji ku exchange anything. Iko sawa? Kwa hiyo Yesu alikuwa anamaanisha mwisho wa hisi hizi shughuli, mwiz mwisho, mwisho wa hizi shughuli Alafu akataja neno la muhimu sana kwa mataifa yote. Swali so, la msingi la kujiuliza mimi na wewe, kama mataifa yote, mataifa yote wangeenda Yerusalemu, hekalu lingetosha? Kwa hiyo kujenga hilo hekalu na kuweka sehemu ya mataifa ni kuonyesha kwamba katika mpango wa Mungu ulimwenguni amewa include mataifa na Wayahudi. Ndo maana hata wakati wanajenga hekalu waliweka compartment ya mataifa. Kwa kudhani ya kwamba mpango wa Mungu ni kwa Wayahudi peke yake ni kukosea, kwa sababu hata hekalu itakushtaki, sababu hekalu yenyewe ujenzi wake unatambua nafasi ya watu gani? Mataifa. tayari natambua kwamba mataifa watakuwepo na ndio maana Yesu akasema nyumba ya Baba yangu itaitwa nyumba ya sala kwa mataifa yote. Iko sawa? Iko sawa. Kwa alifundisha kuelezea purpose, kwa nini imefanywa hivyo. Hasa shida ni hivi, unapofundishwa kitu alafu, kama kifundishio, inabidi uondoke na kitu au, maana yake, maana yake kwa Wayahudi kosa waliofanya, walifikiri Mungu anataka wawe na mtindo wa ibada uliokuwa unachanganya mataifa pamoja, ambao nao wanakuja wanauza wanyama wao wana, wanatoa hela zao wanapata wanyama wanafanya nini, wanapeleka hekaluni kwenye sehemu ya kutolea dhabihu. Walifikiri ndicho alichokuwa anamaanisha. Kumbuka hekalu ni mfano, nakumbuka eh? hekalu nini? ni mfano hekalu itakiwa itoe picha kwa Wayahudi ya kwamba hivi kweli mataifa yote wakikubali Mungu wetu patatosha? Oya, niulize, ili ili hekalu litoshe Wayahudi na mataifa yote, na hiyo saizi gani? Yaani sisi JFG na kanisa lingine na kanisa lingine wanaomkubali Yesu Kristo, tukienda Israeli, tunatakiwa tujengewe hekalu gani? Mwize jirani yako, ni hekalu gani takalotutosha sisi na Waisraeli? <laughs> Mwaya nikuulize, kwa saizi ya hiyo hekalu inatakiwa iwe ulimwengu mzima. Kwa mpango wa Mungu ni kujenga hekalu kubwa ulimwengu mzima, ndio maana unahubiri Injili kwa mataifa yote. Hiyo ni ku extend nini hekalu illustration iwe physical, iwe reality. iko sawa? iko sawa. kwa nini tunabomoa kile physical? kwa sababu kile ni kifundishio, ni kama nyoka wa shaba, tupa kule. iko sawa? ni kama safina, tupa kule, hivyo ni vifundishio, ni kama hega, hema ya kukutania, tupa kule. uhalisia uko hapa. Sisi ni mahekalu, sisi ni hekalu la Mungu ulimwenguni kote. Iko sawa? iko sawa? ambayo inatoshea nini? mataifa yote. Taratibu ni kuonyesha mistari kadhaa ya kusaidia leo. Kwa hiyo hekalu la Mungu ni kwa ajili ya mataifa yote. Okay. Yohana, kwenye Mathayo ishirini na nane kwenye Great Commission inasemaje? Enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi. Okay. Hawa ni Wayahudi wanaandikiwa eh? Matayo nilikwambia Matayo liga Wayahudi eh? Wakielewa hiyo mataifa yote wakiwa wanafunzi itatosha hekalu gani? hmm? That physical building haitatosha. Kwa kazi ya kwanza ya Masihi ya akija ni ku ni kudissolve hekalu lilojengwa na Suleiman ili ajenge hekalu kubwa zaidi kwa muda wa siku ngapi? siku tatu. Kwa siku tatu hekalu gani lilijengwa? kanisa la Kristo. Wewe umekuaje muamini kwa sababu umeamini ya kwamba alikufa na siku ya tatu akafufuka, iko sawa? Je, wewe ni hekalu la Mungu? Kwa hekalu la Mungu ni matokeo ya kazi ya siku ngapi? Tatu. Halo? Yeah ni kazi ya ya siku tatu. Luka aliandikaje? Ko alifundisha alifundisha, angalia kumi na nane. Wakasemaje? wakuwa makuhani na waandishi wakapata habari, wakapata nini? Habari ile, habari haikuwafurahisha wakafanyeje? Wakatafuta jinsi ya kumwangamiza, maana walimwogopa, kwa sababu mkutano wote walishangaa kwa mafundisho yake. Na kulipokuwa jioni, alitoka mjini mwamewezako, alitoka mjini. Kwa hiyo kila alichofundisha kilikwaza. Tena ina maana alichofundisha kilikuwa, angalia, kila mara anaokwazika. Kila mara naokwazika ni nani? Makuhani. Umegundua anaokwazika makuhani, nani? Wahudumu wa hekalu. Kwa Yesu, maelezo yake yalikuwa anavunja nini, taratibu zote za ibada ya nini, hekaluni. tutakula wapi? Swali lile ambao alikuwa anaulizwa Apostol, kila siku sikunafundisha Kristo, Kristo, Kristo, unaishije? Nikamwambia wenzangu, kwani wanye mnaishije? Akasema sisi tunaishi kwenye haya mambo mengine, ndio maana wakati mwingine tukiona watu walete sadaka tunakuja na somo naitwa kukomboa nyota kila nyota moja kukomboa ni shingapi? Hivi nyie mlioko hapa nikikomboa nyota ya kila mtu hapa e, emfikirieni em elfu hamsini hamsini tu, mwenye elfu tano, mwenye elfu hamsini, mwenye laki moja na mwenye milioni moja, jamani nakosa hela mimi e, kwa maana hiyo yaani kwenye mabano unakufunga na kufungua sasa hivi. Mwana? Kwa sasa hii hapo ndugu yangu hapo kabisa dili hapo yaani nikija kwenye ibada hii lazima niwe na ndani nikitoka baada ya kambi lazima niwe na gari mpya. Rafiki yangu moja alikuwa na watu 200 kanisani kwake, akaja na bima moja. Alikuwa ananihadithia. Alafu akacheki akasema, "Bro, una watu 200. Unaendesha mkwacha kama yule." Acha kabisa, niachie mwanangu hata dakika kumi hapo, mtumishi wa Bwana, niachie tu dakika kumi tu, ni hapa naondoka na milioni saba, lakini tusisubuane na kuachia mbili. Kwa hiyo namwambia Ebeneza, tulia kimya, simaakusanya hawa. Niachie tu, usiniingilie, fanya kama uelewi. Yani, si ndio? Mimi nipige zangu kidogo tu, nini leo tukomboe tu nini, nyota tuanze kukonya nyayo. Unaona, wengine hawajaelewa hapa, kuna kitu wamekanyaga hapa <laughs> <laughs> na kuja hapa na beseni lenye nini, mafuta. Kasema wewe, ukija kwa sababu na shida yako, kama ni nzito, utajua sadaka gani utatoa, kumshauri, kumgusa moyo wa Bwana. Haleluya, sikwambii kiwango Mtu anafema hapo hapo weka namba ya simu pale naweka pale 0714 imekaa pale. Mtu anakuja pale ta ta anashusha milioni tano pale. Kuolewa? We. Anapiga pale anakuja pale. Anakuja atatemka. Anakanyaga pale. Anasema mafuta yanaingia, mizeituni pale inaingia. Yeah! Na watu wamesimama kunyuma wanamzunguka. Anajua kitendo cha watu kuzungumza nyuma kisaikolojia maana yake jiandae kuanguka au sio? <coughs> Ah, dada ah, we mwenyewe unafanyeja? Ulikuwa nataka kutoa elfu eh, kumi na shida yako kubwa unaongeza, au sio? Unaongeza, unajiongeza tu mwenyewe, kesha unakuja na ndinga mpya mjini. Unaonaje hiyo ndugu <coughs> yangu? Ni afadhali nife njaa kufanya ujinga kama huo, lakini habari njema, siwezi kufanja <laughs> kwa sababu aliyeniweka mjini sio maskini. Haleluya! Yet I'm not thinking about having or not having I'll preach it plain. Angalia kile kilichotokea, kwa hiyo inaondoa kazi yao. Akaambia, "Wewe unaishije mwanangu? kwa nini mnaishije kwa mtumishi anaweza akaisi njaa tu, akaja na somo kesho, ukafikiri ni maongozi ya roho, alafu akawa napiga right kwenye matatizo yako right kwenye matatizo yako right kwenye matatizo yako. Ah, na watu kikuza matatizo yao wasema, yaani kulikuwa na upako leo Mwenye. Kwa nini hausi upako? Kwa sababu namtaja Yesu sana, sio nyie, lakini wale wengine lakini ukianza kusema inawezekana mguu wako ulipoteguka ulisikia kama kuna kitu kinalia. <laughs> Hiyo ni roho, hiyo ni roho, hiyo roho hiyo <laughs> ni roho, <laughs> ni roho. <Kwa> najipangwatnajipanga <laughs> Unajua kwa nini kila ukianzisha kitu kinakufa? hmm. Asema unajua <laughs> unajua watu wengi hawana discipline ya hela eh? Wangapi wanajua hilo? Wengi wala sio roho chafu, ni kukosa discipline, ni kukosa nini discipline. Sasa somo, sasa apostoli anakuja nalo. Anasema, unajua inawezekana kila ukipata hela, baada ya mwezi huoni zimepita wapi Hakuna mtu ambaye haoni pesa zake zimepita wapi <laughs> hasa mimi onaga, kitres, bili, mi naonaga sasa. Kwanza mi silipaki cash. Kwa hiyo nikitress, nilikuwa na milioni mbili mia tano, imeondoka hapa, gari imekula hii hapa, mafuta imekula hii hapa, hii sijui nimetoa wapi, hii nimetoa hivi, hii imetoa hivi, hii imetoa hivi, nasema king transaction cost. <laughs> Una pull unaingia tu kwenye kwenye application ya mix by yes, pale una pull nini? Statement. Sasa roho gani hapo? Hakuna roho iliyokula ni mafuta, sio roho, ni mafuta <laughs> ni pizza Haujui zinapoteaje haujui na mm, man of God mm, haujui zinapoteaje kweli mm, man of God. Lakini nataka nipake mikono, <laughs> mikono yako mafuta. Kuna mtu akasema aposto sifanye tu. Sasa nitapaka mikono yako mafuta, sema <laughs> mafuta na mstari ni nao, na mzigo wake utaondolewa kwa kupakwa mafuta. Na, najua nimeutumia njia ya nini muktadha, tutajuana na Mungu huko mbele, lakini kwanza kakupaka mafuta, awambia mke wangu unatoka hapa pale Masaki, pitia Shoppers pale, tukua mafuta ya nini, mzeituni ile virgin oil, kuja pale yeah, haleluya, yeah, haleluya, haleluya, nasikia uwepo mkubwa sana ila mimi nike kwa mwizi nike... <laughs> Yes, nakushukuru. Imagine, niambie niambie. <laughs> <laughs> Arusha, pesa za JFG ni tamu sana, hazina manuizo. Ogopa mtu anakupa hela alafu anaweka prayer point. <laughs> A prayer point yenyewe ni kwa sababu anasema Mungu niinue kiuchumi lakini anakula baga ovyo. Cha kwanza anatakiwa kukua kiroho. Ajifunze nini? Discipline of financial management. Alafu mimi amenipa laki tano nusu ya mshahara wake ili roho ya kupotea hela ipotee. Lakini kila siku anapita KFC. Akitoka pale anapita Mlimani City. Akitoka pale anapita sehemu gani nyingine? Akila anakula, asubuhi anakula, saa zote anatafuna, ikifika jioni elfu arobaini imeenda unplanned. Alafu amenipa ili kuzuia roho ya nini? Choma ulete mimi, Baba umsaidie na kufukuza roho ya choma ulete. Kumbe anatakiwa nimwombee kwa ajili ya kiroho, au ajifunze kujiombea nini discipline financial discipline au ajue tu kwamba ana changamoto ya financial discipline. Kwa sababu itamsaidia kwanzia hapo, alafu baada ya hapo mwezi wa kwanza, ngoma inarudi pale pale, sababu tabia isijabadilika, wala sio roho, ni tabia. Alafu mimi nimekula eh, miezi sita bado hana kitu, kila nikipita napigwa jicho, ulikula sadaka Kwa inabidi tutangaze maombi kila wakati kwamba tunaomba, ili ufanye nini? Angalau ujue tunakuombea. Sadaka yako haina maana. Kila mtu anayetangaza kuomba ni kwa sababu hiyo, lakini it is so disturbing. Kila mtu anayekupa sadaka ameweka kwenye bahasha, ameweka na kikaratasi ndani. Yaani wewe huchagui cha kumbariki, ashaandika baraka anayotaka Unapokea pale, mtu amepiga, baba anatamka haya maneno, katika jina la Yesu, kwa ajili ya ile tabia mbaya nilionayo ninaweka. Unapokea hizo hela na tabia mbaya <laughs> unakula hela za manuizo <laughs> nakwambia, hivi injili isipofundishwa, utateseka sana, utateseka sana. Utateseka sana unafikiri people honoring your ministry kwa kupa hela ile tunaona tin, tin, tin mpesa laki moja unatulia, unasema point gani inakuja, hakuna baba. Hongera. Nasema, baba, pokea sadaka yangu, nukta. Uwezi kusikia nasubia. Pokea baba, umeona sema nimeona. Swala la pili sasa, baba, maana yake nini? Amna chabure, sawa eh? Yaani ulitaka kusema mmm, jamani, mtumishi mimi napendwa. Kabla hujamaliza message ndefu, unaona anachelewa ku, ku, ku, ku, kuse, kujibu amen. Nimeona amen, anachelewa kujibu amen, hiyo inaandikwa, inaandikwa nini? Read more. Read more. alafu baba, kwenye familia yetu hiyo ni moja, unaanza kwa maana roza nani familia, alafu kuna unapewa listi ndugu yangu, yatakuinda kwa maana wengine na mabodyguard wengi, maana kuna watu walitupa hela na wafanye nini na walichokiomba haito okay, kwa sababu shida sio kukosa maombi. Kuna mambo mengine mengi ambayo yafanywe vizuri. Hivi unafikiri changamoto za ulimwengu wote ni kosa lack of prayer? mm -mm. Kuna matatizo sio lack of prayer. Prayer ni basic lakini prayer haisolve kila kitu na mwambiaga, prayer sio fungu malaya. Ina maana baada ya kuomba kuna mambo mengine ya kufanya nini. Kwa hiyo umegundua shida ya Wayahudi sasa, eh? Umegundua changamoto zao zilikuwa ni ni, ni, ni hatari sana yeah! Kwa nini? Kwa sababu hii ni kitu ambacho wamefanya miaka yote. Alafu unakuja kuambia tu kirahisi tu, jamani ya hii imefanya nini? Inabidi rudi nyuma, hii imeisha. Kuanzia leo mimi nimekuja kufanya nini? Kumaliza. Waliokuwa wanakasirika ni watu gani? Nani? Makuhani. Kwa nini wanakasirika eh? Biashara yao inafanya nini? Inaisha, naish ni. Unacheka sija <laughs> ukalaumu tu, miaka arobaini hujawahi kulima. Nakumbuka Walawi walikuwa hawalimi. Miaka 40 huko pale tu. Ndio hapa mtawanyike kulia atawanyika. Naomba niulize, hivi unajua kwa nini mtu aliyetoa sadaka mmoja hapo alitajwa kwenye Biblia? Matendo nimulawi, ya mitume. Unajua ni Mlawi? Sababu haikuwa kawaida kwanza wao kutoa mashamba. Walikuwa wanapokea mashamba. Yusufu aitwaye Barnaba alitoa shamba lake. Ikawa recorded na Luka kuonyesha kwamba the game has changed <laughs> kwani waliotoa sadaka walioandikwa ni watu wa aina mbili: moja, Yusufu aitwaye Barnaba, alafu na mwingine nani walioandikwa? Anania na nani na Safira. Sasa aliyemwaua hatujui, lakini maana yake nini? Usimdanganye mchungaji, shule ni hiyo hapo. <laughs> Biblia hatujui kwamba alipigwa chango, aliuawa na pressure, hatujui. Lakini walimdanganya nani? Mchungaji kumbe kumdanganya mchungaji ni mbaya, mpaka nani na Safira ikaandikwa. Wewe endelea kumdanganya mchungaji. Mtaacha kudanganya wachungaji, mtaacha kudanganya wachungaji. E, acheni kudanganya wachungaji. Usiulize hivi ni Mungu au ni nani amemuua nani na Safira. Cha kwanza walifanya kosa gani? Kwa badala ya kujifunza kosa walofanya, wanajifunza kilichowaua. Udanganyifu ndio umewaua, full stop. Unakuja seli na kazi nyingi sana na umelala. Haya, moja ukutane na Petro. <laughs> mchungaji wako awe Petro, <laughs> akwambie, kwa hiyo umeamua kudanganya roho wa Bwana? unafikiri sikuoni, mwenyanyua mkono wa kulia mguu wa kulia kwenye kitanda, unasoma message za Josefina Unafikiri sikuoni pale, mesaje ya mwisho aliyokutumia amekwambia, how are you baby, umelalaje jana, sijakuona siku nyingi. Unafikiri sikuoni pale, unasema unamwambia, unamtumia Josephine mesaje, tumebambwa <laughs> unakufa na Josephine, pia anafanya nini? Anakufa, unabii unakuwa umetimia Somo analofuata usimdanganye mchungaji <laughs> maana hujui kama mchungaji atakuwa Petro <laughs> akwambie, unaona ni sawa kumdanganya Roho wa Bwana? Ila niwaambie ndugu zangu, msidanganye wa wachungaji wenu. Ni mbaya, mtu anayekuombea unamdanganya ili iweje? Sasa unakumbuka, nawaambia kwenye ripoti, andika ukweli. Kama hujafanya kitu chochote, andika Sijafanya kitu chochote. Hivi, umegundua ya kwamba ukisema hujafanya kitu chochote hatujawahi kukupiga? Au nani amewahi kupigwa kibao kwa sababu ripoti yake iko nil, nil, nil, nil? Tunataka uandike huo ukweli. Kusoma Biblia nil. Kujifunza nil. Kuomba nil. Kuzuria makusanyiko nil. Uinjilisti nil wanafunzi nil. Alafu jina lako mwisho msumbufu, haina shida, tutaisoma sema, tutaisoma. Alafu tutasema <coughs> sante yesu raka sheke peleko sapra esa kare balaga. Ndio tunafanyaga hivyo. A, tunakupigia simu una shida gani? Lakini ume draft li liripoti, nimerudia somo la uponyaji shule ya uponyaji sehemu ya saba na hujasikiza kitu chochote. Sisi hapa tuko tunataka kutuma mikoani, kwa sababu naendelea vizuri, tunakutuma tuna mikoani, ukifika unalala <laughs> maana kila ukifikiri kwenda uinjilisti na una miezi mitatu hujaenda na ripoti nasoma, anajitahidi hata kama ana matokeo, lakini anajitahidi. Tunasemaga hivyo kweli, unaweza ukaubilia watu nausie na matokeo, lakini unafanya kazi ya Bwana. Alafu sisi tunaanza kukutuma, tunaona inawezekana, pale injili yake haipokelewi kwenye ule mkoa, tunakupeleka Mwanza, tunakuchukua, tunakupeleka Simiu, tawijipya Simiu ukienda miguu tena juu ya kitanda unachata na Josefini inaitwa nguvu ya kumdanganya mchungaji. Kwa hiyo tukifika mbinguni tutamuuliza Petro, nani aliwaua Petro? Atauliza walidanganya. Kwani tunaposomaga Agano la Kale tunasemaje, kwa nini walikufa jangwani? Ilikuwa ni kwa sababu ya nini? kuto kwa amini kilichoua nini, nani? okay. Kilichomua anasafia ni nini? Hewa mtaacha kudanganya, au tuseme roho ya Petro ingie wachungaji <laughs> wote jf amtage Ripoti imependeza mpaka tunajiuliza, huyu mtu kuomba anaomba masaa mawili, ila uinjilisi hakuna anayeokoka. Anaombea nini? Eti haya masaa mawili anayeomba hapokee ujasiri hapokee usiri, ila anaomba tumeomba masaa mawili. Tumuomba masaa mawili. Ukija kwenye mkas, mkusanyiko sasa kuomba masaa mawili. Mkiomba nusu saa amekaa kwenye kiti. Ripoti masaa mawili. Yaani akiwa mwenyewe anaomba masaa mawili. Akiwa kwenye kusanyiko nusu saa anateseka? Hapana. Mwambie usimdanganye mchungaji. Mguse jirani, mwambie usimdanganye tena mchungaji wako. Mwangalie usoni, mwambie wewe. Kama unamjua jina, mtaje, mwambie wewe. Usimjanganye tena mchungaji wako. <laughs> Haleluya! Na kuna watu wanajijua hapa sasa. Yaani, apostle leo hauna mifano mingine hiyo hiyo <laughs> hiyo hiyo. Kwa Marko alifanya nini? ali- alielezea ya kwamba nani wamekasirika, makuhani projekti yao imepata shida, projekti yao imepata shida. Tunaweza tukaendelea hapa kucheki kitu kingine hapa, Luka tumebakiza Luka, eh? Luka kumi na tisa arobaini na tano. Luka kumi na tisa arobaini na tano. Kwa mwanafunzi wako akikuuliza nini, nani aliyemuua Anania na Safira, tunasema Biblia haijasema, ila tunajua ambacho Biblia imesema. Imesemaje? Walidanganya. Tukae na hiyo kwanza, mambo yaliyofunuliwa ni ya kwetu. <laughs> Najua sasa hivi hamwezi kuniuliza hiyo swali kabisa, hata kama walikuwa wanapanga kuniuliza wewe tena. <laughs> Maana unajua shule nitakayokupa. Acha uo kudanganya okay. kumi na tisa arobaini na tano inasemaje? Akaingia hekaluni akaanza kuwatoa wale waliokuwa akifanya biashara, akiwaambia kwao, alikuwa anawafundisha unaona eh? Luka anatuonyesha ya kwamba alikuwa hawapigi, alikuwa anawaeleza uchambuzi wa maandiko, iko sawa? Akiwaambia Naomba niulize, unachukua fimbo unapiga shwa nyumba ya baba yangu, wanaelewa? <laughs> alafu ukimaliza unaponya wagonjwa alisha <laughs> tawanyika kitambo. Alafu wasingemkasirikia, wangemfungulia kesi ya kupiga watu. Akiwaambia, e? imeandikwa aha. Nyumba yangu itakuwa nyumba ya sala ehe. Lakini nyie meifanya kwa nini? pango la. Naye akawa akifundisha kila siku afanya nini? Ekaluni. Lakini wakuu wa makuhani na waandishi nao wakuu wa watu walikuwa wakitafuta njia afanye nini? ya Kumwangamiza, wasione la kutenda, kwa kuwa watu wote walikuwa wakiandamana naye kumsikiliza. Kwa hiyo Yesu alianza kujifunua ya kwamba yeye ni nani ndio maana wakataka kufanya nini? Kumwondoa kwa sababu hofu. Angalia hapa, wameungana timu mbili, watu wa dini na wanasiasa, hivyo sawa? Wakuu wa makuhani na wakuu wa watu, naomba niambie, kwa nini wakuu wa watu wameungana na wakuu wa makuhani kutaka kumwangamiza Yesu? Kwa sababu wakuu wa makuhani wanawafundisha vibaya wakuu wa watu ujaelewa hiyo? wangapi wajaelewa hiyo? usimdanganye mchungaji. <laughs> Okay. wakuu wa makuhani walikuwa wanaelewa nini kuhusu Masihi? atakuwa na political power okay. Ukimwambia Herode, huyu Yesu anayefufua wafu ni masihi. Tafsiri ya masihi ni nani kwao, sio kwako. Kwao ni kiongozi wa kisiasa. Unakumbuka aliwaambia wewe ndio utakayeleta ufalme kwa Israel? ko okay. Ukiona huyu mtu mwenye influence namna hii, juzi ametoka kualisha mikate watu elfu tano alafu yeye ni masihi kwa tafsiri ya Wayahudi, anataka kuwa mfalme. Wakina Herode watafanya nini? Wataka kumuua. Umeelewa sasa eh? Kwa ngoma ikakuwa nini? Ni double impact, wakuu wa makuhani na wakuu wa watu, kwa wakuu wa dini tutumie lugha hiyo, na wanasiasa waliungana zidi ya nani? Yesu Kristo. Nitakwambia ukweli, hata leo ndo wanavyofanya. Dini haimpendi Yesu <laughs> na siasa Haimpendi Yesu pia, kwa sababu hawamuelewi. Umeelewa sasa eh? Kwa hiyo kama wanafunzi walikuwa wanaamini atakuwa mtawala, vivyo hivyo na wakuu wa nini wa makuhani, atakuwa mtawala, kwa alikuwa anatafutwa sasa na nani kuuawa, kwa sababu kabisa za kisiasa Sio kwa sababu anataka kukombo, kukomboa ulimwengu na dhambi zao. Walijua anataka kuwa mfalme, na ndo maana wakati Pilato anampeleka kwa Herode unajua alisemaje? alisema, alisema yeye ni mfalme wa Yahudi. Umeangalia kwenye filamu eh, akasema amesema yeye ni mfalme, asema huyu hapa, mpelekeni kwa kwa nani? kwa Herode <laughs> Herode akauliza kwa nini umeletwa huku? Asema wamesema yeye ni mfalme. Sema, wewe ni mfalme ha, ha. Akachukua lile vazi la kifalme akafanya nini, akamvika akasemaje, mpigeni barabara alafu mrudisheni kwa Pilato. Wakampiga barabara sasa hii barabara ndio kupigwaje? Lakini wakampeleka kwa kwa nani? Kwa Pilato. Iko sawa? Kwa alikuwa, ana, acu, alikuwa accused kutaka power. Iko sawa eh alikuwa accused kutaka nini? Political power, nafasi ya kisiasa. Which is, Yesu alimwambia kuhani baadaye, ufalme wangu sio wa dunia hii. In fact, Yesu akukataa kwa mfalme, alionyesha ufalme wa kisiasa sio mpango wangu, kwa sababu haukuwa hivyo tangu mwanzo. Nakumbuka sasa eh? yeah. huwa anashangaa kama Yesu amesema ufalme wangu sio wa dunia hii. Hivyo najua Yesu akisema hivyo, ndo inakuwa ya milele, kwamba ufalme wa Mungu sio wa kibinadamu. Ko, naweza nikakwambia, Mungu au Yesu hana hamu ya kuwa rais eh? Hana hamu ya kuwa kiongozi wa moja mataifa. Okay. Nyie mnaofundisha unyakuo na siku za mwisho mnasemaje, akija atatawala miaka elfu moja ulimwenguni kwa Yesu akija atatestify bila kuwa mkuu wa umoja katibu mkuu wa Umoja Mataifa miaka elfu moja asema, wow it's so good to rule man yo I feel good A thousand year, I'm just here leading people man I feel good, miaka elfu moja Yesu, Yesu huyo huyo. <laughs> Mesoma kwenye Ufunuo wa Yohana atatawala miaka elfu moja, kwa kutakuwa na miaka elfu moja ya utawala wa Masihi. Kwa Yesu anakuja kutest zari, how does it feel to control the world, anaanza kutawala mifumo ya kifedha, haleluya. Anasema wakina apostol ni wanafunzi wangu, wao wanachukua hela, wakiwa na shida yoyote, benki pale BOT, wakiingia wanachukua tu. Haleluya. Miaka mingapi? Elfu moja. Alisemaje? <laughs> Ufalme wangu sio wa dunia hii. By the way, kwa influence aliyokuwa nayo Yesu angetaka ufalme wa kidunia angekosa? Okay. Unajua kati ya jaribu ambalo Yesu aliepuka ni kufanyika mfalme wa dunia, kwa hiyo kufanyika mfalme wa dunia ni jaribu, ni kumjaribu Yesu, unakumbuka eh? Alionyeshwa miliki zote za ulimwengu akawambia, kinisujudia, hizi zote ni zako. Okay. Alichukua. Aliza nini jaribu. Okay. Kwa hiyo wanaohubiri kwamba Yesu atakuja kutawala miaka elfu moja kwenye a akitokea kwenye mlima Mizeituni akasema atakaa pale juu mlimani saa mlima sijui tanyanyuka, alafu ataanza kutawala ulimwengu alafu baadaye atasimamia vita vya Armageddon kwenye hiyo vita Yesu atakuwa na run the show, piga nikupige, piga nikupige. Yesu huyo huyo aliyesema adui yako akiwa na njaa, mnyweshe mlishe, ndio sasa anakuja kuendesha nini vagi? Yaani, umeona ya kwamba, umeona ya kwamba Yesu alitaka kuwa kama Baraba ila alishindwa, sababu Baraba alikuwa nini, mwanaharakati wa kisiasa unamchukua Yesu unamleta kwenye levo ya Baraba. Akamba Yesu naye alitaka amiliki mjini apige watu, lakini akasema nye, nye I'm sparing you. Nikirudi mara ya pili nitawaonyesha. Nilikufa kama mwana kondoo, haleluya, nitarudi kama simba. Yale yale tulosemaje? Yesu ni yeye yule jana leo na hata milele. Kumbe ni uongo. Mm -mm. Alikuwa kondoo lakini atakuja kama nini? Simba. Kazi yake simba ni kufanya nini? Ah! Kurarua. Ko, badala ya shetani kuwa simba angurumaye akitafuta mtu wa kumeza, hiyo cheo anachukua Yesu, inakuwa zamu yake kunguruma na kumeza. You guys, how can you read the Bible like that? Niliwaambia hivi, tabia mojawapo ya Mungu ni kutobadilika balika, si ndio eh? Tulisema hivi, God does not mutate, He does not repent, He does not change. Iko sawa? Akija repent akaja wa tofauti, maana yake alitudanganya mwanzoni, anaacha kuwa Mungu. Kigeugeu sio Mungu, Mungu sio kigeugeu. Aleluya Haleluya, kwao walikasirika. Hmm. Hmm. Lakini watu walikuwa wanamkubali. Haleluya. Tumeelewana mpaka hapo, eh? Kwa hiyo tayari tunaona hiy anasema nyumba ya Baba yangu sio pango la wanyang'anyi pia ameitoa mahali. Kumbuka Yesu alikuwa anavusha kutokea mwanzo mpaka Malaki, Zekaria 14, Zekaria 14, na Zekaria iko nyuma ya Malaki. kumi na nne mstari wa kumi na sita hadi 21, tunataka tusome wote leo. Kumi na nne mstari wa kumi na sita hadi ishirini na moja nadhani kuonyeshe kitu hapo. Kumi na nne mstari wa kumi na sita hadi ishirini na moja Are you there? Zekaria kumi na nne, nasubiri wote tufike, msara wa kumi na sita hadi ishirini na moja. Twende pamoja, nasemaje? Najua wengine Zekaria bado hawajaipata, Zekaria ni mtiti <coughs> ningekwambia ubadia ingekwaje? <coughs> au taenda kwenye faharasa, inaitwa faharasa yaliomo. <coughs> Zekaria kumi na nne mstari wa kumi na <laughs> sita inasema. <Sorry>. Ngoja <coughs> ngoja ngoja ngoja ngoja, subiri. Wengine mwingine ni nani? Okay, tuko Zakaria kumi na sita nasemaje? Hata itakuwa kwamba kila mtu aliyesalia wanani wa mataifa yote waliokuja kupigana na Yerusalemu, atakwea mwaka baada ya mwaka ili kumwabudu mfalme Bwana wa majeshi na kuishika sikukuu ya nini? Vibanda. hiyo ni Yerusalemu eh? Mm. Tena itakuwa kwamba mtu awaye yote wa jamaa zote zomo duniani asiye kwea kwenda Yerusalemu ili kumwabudu mfalme wa Bwana wa majeshi mvua haitanyesha kwao. Unaiona hiyo hapo, asemaje? na kama jamaa ya Misri hawakwei wala hawaji, pia haitanyesha kwao, itakuwa katauni ambayo Bwana atawapiga mataifa wasiokweli ile kushika sikukuu ya nini Vibana. Sasa hii ndio adhabu ya Misri na adhabu ya mataifa yote wasio kweli kuishika siku kuu wapi? Ya vibana. Mstari wa ngapi? 20. Siku hiyo katika njuga za farasi yataandikwa maneno haya watakatifu kwa nani? Kwa Bwana kwa mataifa yote watakuwa na utambulisho mmoja, watakatifu kwa Bwana. Na vyombo vyombo ndani ya nyumba ya Bwana vitakuwa kama mabakuli yaliyoko mbele ya madhabahu. ishirini na moja. Naam, kila chombo katika Yerusalemu na katika Yuda kitakuwa kitakatifu kwa Bwana wa majeshi. Na wote nasemaje? na wote watao dhabihu watakuja kuvitoa vile vyombo na kutokosa nyama ndani yake, wala siku hiyo hatakuwa tena mfanyabiashara ndani ya nyumba ya Bwana wa majeshi. Maana nasemaje? biashara itaisha. Alafu nasemaje? Na, na watu wote wote waitwa nini? watakatifu kwa Bwana. Biashara itaisha, ya kwa hiyo nyumba ya Bwana kuacha ny kuwa nyumba ya biashara tayari imeandikwa wapi? kwenye Zakaria, iko sawa? Kwa, umegundua kwamba jesus was not trying to be angry. He was fulfilling scripture. Yesu alikuwa ajitahidi kukasirika, alikuwa anahubiri kutoka kwenye maandiko, alikuwa anaelezea, jamani, msifanye biashara. Maana yake nini? Kila mtu anaweza kuwa mtakatifu bila kuleta nini, wanyama, kwa sababu nimekuja. Iko sawa Iko sawa, kwa sababu amekuja, ha hahitajiki tena wanyama. Kila mtazamaye awe ni mwisraeli au mataifa, anafanyika mtakatifu au anatakaswa kwa sababu ya dhabihu ya yesu Kristo. Angalia yeremia saba kumi na moja. Tumalizie hapo kwenye Yeremia, sio kwenye session, kwenye Yeremia. Naona wengine wanasikia vibaya hapo. Yeremia saba kumi na moja inasemaje? Je, nyumba hii itwaye kwa jina langu imekuwa pango la wanyang'anyi machoni penu? Angalieni mimi, naam, nimeliona jambo hili, asema Bwana. Kwa mtu wa kwanza kutumia pango la wanyang'anyi ni nani? Yeremia. Kwa, Yesu alikuwa anafundisha haya mambo, mataifa wote watakuja, hawataki kuziwa vitu tena, maana yake utimilifu wa mpango wa Mungu ni pale ambapo mataifa hawapeleki tena vitu Yerusalemu kwa ajili ya ondoleo la dhambi, wanapokea ondoleo la dhambi wote bila dhabihu, kwa biashara ya dhabihu hekaluni zitaisha. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Unajua kwa nini itaisha? Kwa sababu kwanza, watu wakitakaswa, wanatakaswa mara moja milele. <laughs> Inakwambia hekalu ilikuwa ni biashara kubwa sana, ndio maana pazia lipo lipopasuka hivi. Unajua, ijapokuwa ilikuwa hutaki kuingia ndani, watu walishona hekalu. Pazia la hekalu, maana biashara ya watu nafanya nini? Inakufa. Stefano alisemaje? Mungu hakai mahali ipojengwa kwa mikono ya wanadamu, akala jiwe, maana unaharibu nini, biashara za watu. Haleluya! Kwa injili inaharibu biashara za watu eh? Kwa kuna, kuna watu wanaasira na sisi na hatujawahi kutana nao mtu <laughs> mmoja <laughs> kijana mmoja, hii sijui yuko wapi siku hizi, ali alifuatilia ma sio, hakufuatilia mafundisho yangu ni aliacha kutoa zaka alipofika chuoni Dar es Salaam. Siu miezi miwili siu mitatu, mchungaji wake akampigia simu akamwambia, we kijana, mbona siku hizi sioni zaka zako hapa, jieleze. Akamwambia, au umeanza kusikiliza mafundisho ya aposto shemeji? Mimi akauliza, kwani aposto shemeji ni nani? Si aka Google Kwa maana yake mtumishi anap, anapita kuambia watu wasimsikilize nani? Hapo social media. Sio kwa sababu nafundisha uongo, kwa sababu anahisi sadaka zitapungua biashara yake itakosa nini? Faida. Kwa hapo kuna watu wananichukia na hawajawahi kuniona, hmm. Afu nilijua watu wengi hawanifahamu bwana TikTok kuna wakati watumishi walikuwa wako live wanasema jiunganishe, tuma sadaka. Sadaka hii nikaingia pa, unajua pale ukiingia nasemaje, Apostle Shemeji Melaiki joined. Kila nikijoin kitu kinapigwa na kitu kizito, kuna maana tulivu kwanza. Mm, haleluya, haleluya, hapa tunaongea mambo serious hapa. Kwani nani mlikuwa mwongee mambo serious? Kwaiyo naingia tu kwa chachafia, naingia tu pale nika, ananifahamu yaani, yani nikitokea upako unakata. Kuna mmoja alikuwa anatoa unabii, anawatolea watu unabii, ninaona nyayo zako zimeibiwa. Nani? Nikaingia pa, nikasikia Apostle Shemeji Melayaki joint <laughs> Angalia, maneno yalikuwa yanapishana, hayaingiliani, hayaingiliani. Nikasema, embu muache mtumishi wa Bwana aendelee kwa amani. <laughs> Mtu anaweza kamaliza sesheni, yati ana ujasiri, kwa sababu ni wapigaji. Yaani mtumishi mchungaji aingie kwenye live yangu, eh na flow maana. Asante Yesu lakini unaingia mtu anaanza kusema, tunaongea mambo serious hapa. Najua kuna watu hayaamini haya mambo, lakini ni ya ukweli sana. <laughs> Acha ah, we kama ni ya ukweli, kwa nini useme ni ya ukweli? We usifanye tu kweli zako, au unaonaje? Sasa hapo umetokea tu TikTok live, ukienda kanisani. <laughs> Nikafanya tu ziara ya kutembelea makanisa yote Dar es Salaam. Jumapili naingia na, na kaa siti ya nini mbele na daftari kubwa la kuandika notes nimefungua hivi na Biblia langu liko hapa. Niko hapa. Ile pose tu la kusubiria kuandika. Asema, haleluya. Ibada ya leo tunataka kufanya mambo serious kidogo. <laughs> Kwa nini siku zingine nafanya mambo serious? Yaani mtu anatumia nusu saa kujitetea kwamba anachoenda kusema ni cha kweli. Siuseme tu <laughs> unaharibu nini <laughs> business. Kwa hiyo umegundua ishu ya hekalu ilikuwa na vita, kwa sababu unaondoa nini, biashara za watu. Okay, niulize, unajua hata nyoka wa shaba aligeuka kwa biashara eh? Yeah, watu walianza kupeleka sadaka kwa nyoka wa shaba. Hawamjui hiyo stori? Waya, niwaonyeshe walianza. Unajua inapatikana wapi nyoka wa shaba ni ma ni Hesabu ishirini na moja si ndio eh? Yeah, ni kuanzia ishirini na moja mstari wa nne hadi tisa. Lakini ilitakiwa yule nyoka wa shaba achomwe, aondolewe kwa sababu ya kuhitajika. Unajua watu walianza kufukizia nani, angalia kwenye Wafalme, Wafalme wa pili kumi na nane. Kwanza mstari wa kwanza. Tutasoma mpaka mstari wa tano Baga sita ukitaka. Inasemaje mstari wa kwanza? Wafalme wa pili 18 mstari wa kwanza hadi wa sita. Inasemaje? Ikawa katika mwaka wa tatu Hoshea mwana wa Ela, falme wa Israeli, Ezekia mwana wa Ahazi, falme wa Yuda alianza kufanya nini? Akasemaje? Alikuwa na umri wa miaka ishirini na ngapi? Na mitano. Alipoanza kutawala ehe akatawala miaka ishirini na kenda katika Yerusalemu, na jina la mama yake aliitwa nani? Abia bin Zekaria. Akafanyeje? Akafanya aliyo mema machoni pa Bwana, mfano wa yote aliyofanya nani? Daudi. Daudi baba yake, unakumbuka nilisema alikuwa na ufahamu fulani eh? Si ndio eh. Kwa huyu mtoto anamwiga babaake, alimwiga kwenye nini? Anasemaje? Alipaondoa mahali pa juu, akazibomoa nguzo, akaikata hiyo Ashera akavunja vipande vipande, ile nini, nyoka ya shaba aliyoifanya Musa maana hata siku zile wana wa Israeli walikuwa akiifukizia uvumba, naye akaita jina lake Neshustan. Bwana asifiwe! Kwa watu tayari walianza kufanya nini, walianza kuvukiza <laughs> watu walianza mambo, watu watelewi, watu walianza kufukiza sababu najua wenye ulimwengu watu wanapenda vitu vilivyoshikika, yaani bora umo, kuliko kumuonyesha Yesu asiye muona kwamba yuko ndani yao, bora uwape wa kitu cha kushika kama waganga wenyeji. Niliwahi kwenda kuwaombea mahali nikaombea wamasai wakapona, walipomaliza waniambia mtumishi, hatuachie hata kitu kitu cha kushika. Sema kitu gani? Maji, kitambaa. Nikasema mmeitoa wapi? Kuna mtumishi anafanya kwenye redio, hata ah, watu wanaharibu watu. Kijana mmoja tulikuwa naye Morogoro wakati fulani. Kumbuka, lazima vitu ambavyo si halisi vifanye nini, viondoshwe, si ndio eh? Ili halisi ambayo ni Kristo af, af, afunuliwe. Tuko sawa eh? Yeah. Kwa, kwa maana yake kama nyoka wa shaba aliondolewa na hii ekalu atafanya nini? good ondolewa, ikat, alikatwa katwa vipande vipande. Yesu akasemaje? hata hii ekalu, sio nyoka ya shaba tu, itabomolewa pia. Yule kijana tulikuwa tunafanya kambi Morogoro, kumbe huu kijana alikuwa anaumwaumwa, ana, akaenda kwenye maombi fulani, akapewa fruto. Fruto ni ni juisi fulani ya black currant. Unajua black currant eh? Inakuwa na rangi nyeusi hivi ambayo ukilamba inakuwa kama damu kwenye mdomo. Unajua black currant eh? Kunywa Fanta black currant au Mirinda black currant. Hiyo sasa uliokunywaga hiyo. Ah, sasa wenzako, ile ni damu ya Yesu. Kwa hiyo mtoto kila akisikia tumbo leo unajua inaweza kuwa na magesi tumboni tu kila ukila wali inaleta. Inaitika. Akila tu anakunywa black currant. Siku moja kwenye kambi ikawa imeisha, akaumwa, akasema, mpigieni mama yangu, mwambieni mama damu ya Yesu imeisha, nitakufa. <laughs> nini imeisha? Damu ya Yesu imeisha? Kwa mama alikuwa anampa mtoto ukisikia tumbo, kunywa hii damu ya Yesu. Bwana asifiwe. Na wengine hapo anacheka wakati walichukua walikuwa wanamwaga huko kwenye kwenye biashara zao pale nje na mwaga damu ya Yesu. Na mwaga damu ya Yesu. Na mwaga damu ya Yesu. Yaani mkikutana usiku na mganga, Hata kuuliza "Oya mwanangu, kwani mganga wako ni nani?" Anasema, "Mimi mganga wangu Yesu." Sema, "Ko na yeye anatumia mambo kama hayo, eh pai pai tu. Kila mtu anapiga hivi hivi." Hamna anamwona mwaga nini? Mimi namwaga damu yake. Hamna nini? Mimi namwaga nini? majivu. Hapa mganga gani amekupa ah? Kile nimtaje mtu, kila mtu amepewa. Mwingine amepewa porini, mwingine amepewa kwenye nyumba ya ibada. Mtu mmoja aliwahi kusema tusipokuwa makini, kuna siku utaenda kanisani na sufuria tu. Maana utakuta pilau ya nani, utakuta mchele wa upako, maji upako mafuta ya upako, asali ya upako, alafu kama kabisa unataka hivyo utakula na keki ya upako. Kila kitu kipo kanisani, haleluya kenda, na kila kitu kipo pale. Watu wanapenda nini, symbols? Imagine, yes, mtu anaamini kabisa Yesu anaweza akaa ndani ya maji, lakini hawezi kuamini kama anakaa ndani yake. Kwa hiyo akisikia paka anapiga kelele juu ya nyumba, anatafuta maji. Hawezi kukemea bila maji. kwa jina la Yesu toka, hawezi. maji yako wapi? Jamani, maji yame. Mtumishi, paka ameanza huko nyumbani kwangu maji yameisha. Is that idol worship? Yeah. Tuko sawa, eh? Tuko sawa eh? Sasa haina maana, haina maana nguvu za Mungu haziwezi kukaa katika object. Haina maana hiyo, sababu leso za Paulo zilikuwa zinatumika, na sababu zikuwepo, Paulo alikuwa anahudumia watu wengi kiasi hata kuweka mikono ilikuwa haiwezekani. Kivuli cha pe, pe, Petro kiliponya, imaana Petro ni mwamini, si ndiye? Maana yake hata wewe kivuli chako kinaponya kwa zile zitakuwa tu point of contact lakini sio fundisho ya kwamba sasa hamna maji taishije? Taishije? Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Mbona changamoto eh? Sasa utakuwa na ugali wa upako, mtumishi wa Bwana. Jumapili ijao ni baada ya nini? Ugali wa upako, wale mabinti ambao hawajui kupika Yesu atakuwa anawakomboa wa siku ile, hatari sana. Mstari wa ngapi tulikuwepo? Eh, tulienda wapi jamani? Wafalme kwa tayari, yule mfalme alifanya jambo jema machoni pa Bwana, alibomoa nini, nyoka wa shaba. Ngoja nikuulize mpaka huyu mfalme, na Hesabu ishirini na moja ni miaka mingapi? Kwa sababu hapo inabidi Musa apite si ndio eh? nyoka yupo bado Yoshua eh? apite si ndio eh? alafu wapite waamuzi sijui wangapi pale wa Israeli, kitabu cha Waamuzi umalize chote, alafu naibukia kwa nani Sauli, uibukia kwa nani Daudi, na sijui kama ni mtoto wa Daudi wangapi au ni mjukuu wake how many years imepita na watu wameanza kufukiza vuu, watu wanapata kitu cha kushikika. Umegundua kwa nini India wana miungu mingi? Sababu kila mtu anamtaka mungu akumshika, kumuambia Kristo yuko ndani yako, i want to feel it and touch him. Ndicho cho anachokitaka, tunajua ya kwamba hata kama haonekani ni halisi sana, ni halisi sana, ni halisi sana. Na ndio maana kuna ishara zinazotangaza uhalisia. Wagonjwa wanapona. Umeelewa? Umeelewa? Ishara zinakuwepo kwa sababu yuko hai. Sasa angekuwa anashikika maana yake angekuwa anamshika mtu mmoja sasa. tukimwacha Arusha, Dar es Salaam hawatakuwa naye. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Kwa hiyo lengo la nyumba ya Bwana ni kwa ajili ya mataifa yote. Okay. Kama injili inakuja kwa ajili ya mataifa yote, maana yake hekalu inabidi libomolewe kwa sababu halitatosha mataifa yote, iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Kwa Yesu alisema hivi, mkiniona nimefufuka, kazi ya hekalu inakuwa imeisha. Ina make sense. Kile ambacho hekalu ilikuwa ina, ina portray, kiko mtaani.