Uh, tunaendelea na somo ambalo tulikuwa tumelianza uh, wiki ya ngapi hii? Siku ya ngapi? Siku ya nne kujua upendo wa Baba. Mwambie mzako kujua upendo wa Baba. Understanding the love of Father. Kwa wiki zilizopita tulichambua kidogo vitu kadhaa. Nataka leo turudi kwenye, kwenye mistari yetu ambayo tulikuwa tunaitumia. Najua umeshafika wapi? Waefeso tatu mstari wa kumi na nne hadi ishirini. Nataka uwe umefika hapo, twende kwa pamoja. Waefeso tatu kumi anasemaje? Kwa hiyo nampigia baba magoti, ambaye kwa jina lake baba wote wa mbinguni na wa duniani unaitwa, awajalieni kwa kadiri ya utajiri wa utukufu wake kufanya imara kwa nguvu kwa kazi ya Roho wake katika utu wa ndani, Kristo akaye mioyoni mwenu kwa imani, mkiwa na shina na msingi katika upendo. kumi na nane ili mpate kufahamu pamoja na watakatifu wote jinsi ulivyo upana na urefu na kimo na kina, na kuujua upendo wake Kristo upitao fahamu, jinsi ulivyo mwingi mpate kutimilika kwa utimilifu wote wa Mungu. Basi atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote twomba au tawazayo, kwa kadri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu. shina mwenye sema na matukuzwe katika kanisa na katika Kristo Yesu hata vizazi vyote vya milele na milele. Sema kuna vizazi vyote, kuna vizazi vya milele, alafu akasema amina. Naomba tusome wote sasa kwa sababu mlikuwa mnanitegea Nilikuwa nawaona sana, moja mbila twende. Kwa hiyo nampigia baba magoti, ambaye kwa jina lake ubaba wote wa mbinguni na wa duniani unaitwa, awajalieni kwa kadi ya utajiri wa utukufu wake kwa kazi ya roho wake katika ehem, Kristo kumi na nane Namba tuishie hapo, mpate kutimilika kwa utimilifu wote wa nini? Ina maana ufahamu juu ya upendo wa Mungu unamwezesha mwamini kutimilika katika utimilifu wote wa Mungu. Tukasema inawezekana mwamini asijue kina, kimo, upana, urefu wa upendo wa Mungu kwa. Inawezekana mwamini akawa na partial knowledge iliyopungua ya upendo wa Mungu. Inawezekana mwamini asing'amue upendo wa Mungu ulivyo mwingi, niwezekana asing'amue. Naona Paulo anasema nampigia baba magoti, ambayo baba wote wa mbinguni na wa duniani unaitwa, awajalieni kwa kadri ya utajiri wa utukufu wake, awajalieni. Anasema kwa kadri ya utajiri wa utukufu wake. Actually tunajua maana rahisi ya utajiri wa utukufu wake ni Roho wa Mungu ndani yako kwa kadri ya wingi wa roho aliyeko ndani yake ambaye sio kidogo. Biblia inasema ametumiminia, ametupa ame tu, ame roho wake kwa, ametushirikisha roho wake anasemaje, na kufanywa imara. Sema kufanywa imara, hakuna mtu ambaye hapendi mtu aimarike. In fact mchunga, kila mchungaji anapenda watu aimarike wa, si ndio eh? wawe imara, lakini amesemaje wawe imara nini? katika utu wa ndani katika utu wa, utu wa ndani. Lugha rahisi anachozungumzia hapa ni ufahamu. Akasema Kristo akaye mioyoni mwenu kwa imani, mkiwa na shina na msingi katika upendo. Wiki iliyopita tukasema hapa anazungumzia kutotetereka, kuwa stable Kutoyumbishwa. Tukasema tabia mojawapo ya mtu ambaye hakui ni kufanya nini? Ni kuyumbishwa, hana stability actually. Kila upepo wa mafundisho unamchukua, kila matukio yanamchukua. Leo yuko huku, kesho yuko kule. Leo anaambiwa umebarikiwa kwa baraka zote za rohoni, kesho yuko mahali anavunjiwa laana za ukoo. Leo naambiwa ameungwa pamoja na Kristo, kesho anaungwa pamoja na madhabahu, anajiungamanisha na madhabahu. <laughs> Kesho anaambiwa dhabihu ya Yesu Kristo ilimaliza, kesho anatoa sadaka ya kujimaliza, mtu huyo huyo mmoja. Kesho anaambiwa ameketishwa pamoja na Kristo katika ulimwengu wa roho, kesho kutwa anaambiwa roho za mapatilizi zimemkalisha chini. Kesho anaambiwa umesamehewa, hata wale wakati wa Pasaka anaambiwa umesamehewa dhambi zako zote, anatoka na kufurahi. kabla, kabla hajavuka mwezi wa nne anagundua ya kwamba Yesu akomsamehe vizuri, anaambiwa angalia sana. Leo anaambiwa unao uzima wa milele, kesho mtu anamwambia inawezekana umeshapoteza uzima wa milele, na anaamini vyote. Kwani anaamini vyote kwa sababu hajawa nini? Stable katika bendo la Baba, hajaimarishwa kiasi kwamba ufahamu wake hayumbishwi, hawi tossed to and fro. Hayumbishwi kama baluni iko kwenye mawimbi, inayumbishwa na mawimbi pale baharini. Anakuwa na stable mind, vinakuja kila aina ya vitisho, lakini yeye yuko vilevile vile. Wakati korona ilipokuja niliona umuhimu wa kufundisha watu neno la Mungu kwa usahihi, kwa sababu pale wakristo walipwaya, walipwaya kabisa. Nimesema wakristo walifanya nini? Walipwaya, walitia wali aibu. Ulikuwa unaogopa kuingia kwenye intaneti usikie wakristo wamesema nini. Tena mitume na manabii wakapwaya. Unaangalia hii Biblia wanayosoma ni ipi? Mpaka nikasema hau, ni nini kimetokea? Maana leo anakuambia shetani ndio ameleta korona, chanjo ilipokuja tena akaambiwa shetani ndio ameleta chanjo no, Mungu ndio ameleta korona. Alafu chanjo analeta nani? Shetani. Lakini korona ameleta nani? Mungu. Samnasema Biblia gani nyie? Pamoja na kwamba kunawezekana kaa na changamoto mingi juu ya mambo yaliyokuwa yanaendelea, lakini Mkristo alitakiwa kuwa na nini, na stable mindset about God regardless ya kipi kinachoendelea. Hasa unashangaa, Mungu ndiye ameleta korona, alafu watoto wa Mungu wao ndio wanaoteseka. <laughs> na Mungu ndiye ameleta sasa kuna mambo mengi hapa nimejaribu tu kusema jambo moja hapa. Sehemu nyingine ambayo unagundua Wakristo wako stable, ngoja uchaguzi ukaribie. Unasema hii ni nini? Hii ni nini? Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Unashangaa, hii ufahamu umetoka wapi? Ajali zikiongezeka unagundua Wakristo ufahamu zao ufahamu zao, ufahamu zao ziko sawa kwa hiyo ufahamu kamili juu ya upendo wa Mungu unamfanya Mkristo awe stable kuanzia kwenye utu wake wa ndani, na matokeo ma ma yake ni kwamba anafanya nini? Anatimilika katika utimilifu wote wa Mungu, anakuwa very stable, very stable, anakuwa strong, anaacha kuwa weak Christian, anaacha kuwa mtu dhaifu, anaacha kurukaruka Wakristo ni watu pekee ambao mtu anaweza akaja akawanyosha mkojo kwa jina la Bwana anishee. <laughs> Kwanza hapo, Bwana Yesu asifiwe. Tunaelewana ndugu zangu, kwa ni muhimu sana, ni muhimu sana kwa Paulo ana incorporate fundisho la upendo wa Mungu na maombi na maombi Angalia hiyo pattern ya Paulo ni fundisho juu ya upendo wa Mungu na maombi. Kwa nini anasema wajue? Alafu kwenye maombi anasema wajue. Nisikize vizuri kama Paulo alikuwa anaomba chumbani, anaomba wajue, si ndio? eh? Halo, ina maana kujua huku au kufahamu huku ni zaidi ya lecture. Nisikize vizuri hata usipoandika Nisikize vizuri nikiwafundisha habari za upendo wa Mungu mmesikia Mungu anawapenda si ndio? Eh? Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zenu si mnajua eh? Okay, natakiwa kuomba ya kwamba mjue simesema mnajua kwa huku kujua ninachokiombea ni kipi Wangapi wanajua Mungu anawapenda okay? Ni tunaruhusiwa kuomba kwamba mjue pendo la Mungu, mfahamu kina kin, kimo ki, eh, upana urefu wa upendo wa Mungu ulivyo mwingi, si ndio? Matakiwa kujua kwa huku. Baada ya kusema nimeelewa, haya maombi ya kujua ni yapi? Tuko sawa? Tuko sawa. Nataka uone Paulo kwa nini aweke maombi, alafu kwenye maombi yake anataja mpate kufahamu, kana kwamba hajawahi kufundishwa. Kwa huku kufahamu sio taarifa, huku kufahamu ni ufunuo wa kile ulichokisikia. Kwa hiyo ufunuo sio zao la mafundisho. Ufunuo ni zao la maombi baada ya mafundisho. Narudia tena, kile ambacho kinaitwa ufunuo au ufa, ufahamu, kufahamu unavyozungumzia hapa, ambayo Kiingereza inaitwa nini, Epignosis, sio kujua tu, ni kujua ambapo kinaleta ufunuo wa hicho kitu kwenye maisha yako, ndio maana mpate kutimilika. Katika utimilifu wote wa Mungu, kujua kunakoleta mwenendo tofauti. Ya masomo ya chuo na masomo ya neno la Mungu, utamfundisha mtu uchumi, lakini humuombei. iko sawa? iko sawa? lakini ukimfundisha Mungu mtu upendo wa Mungu, baada ya kufundisha upendo wa Mungu Unamwombea hata aliposema nimeelewa. Iko sawa? Ina maana nimeelewa sio mwisho. Iko sawa? Eh, nimeelewa ni mwanzo. Unaona ya kwamba mwalimu wa neno la Mungu anatakiwa kuwa mwombaji mpaka hapo. Sindi sawa? Mwalimu wa neno la Mungu anatakiwa kuwa mwombaji. Kwa maombi anafanya nini? Yanafanya kile ulichokisema aha, iweze kuleta matokeo kwenye maisha yako. Tuko sawa eh? Tuko sawa kama ambavyo mtu anaweza akawa chuo kikuu akapata A ya physics au A ya economics lakini kwenye maisha yake Usione A ya physics au A ya economics. Inawezekana? Inawezekana? Inawezekana? Ni kwamba ukimwambia namna ya kuendesha tractor. Sisi ambao tumesoma vyuo vya kilimo, Kuna somo uliku naitwa tractor power. Namna ya kuendesha tractor. Kwenye theory ulipata mia. Ukipewa tractor Kitendo cha kupanda unasikia unatetemeka. Kwa hiyo maombi yanafanya ulichokijua kiwe nini? Kiwe halisi kwenye maisha ya yule aliyejua. Kwa hiyo nikiwa nimefundisha mtu upendo na haenendi katika upendo, natakiwa nifanye nini? Eh? natakiwa nifanye nini? Naomba niwasikilize, natakiwa nifanye nini Mbona watu natakiwa nifanye nini? Kwa nini? Sasa maombi yanafanya lile neno lilosikiwa liwe nini? Applicable. Lifanye kazi kwenye maisha ya mtu. Kwa maombi sio jambo la mchezo, hasa naita maombi ya ukuaji wa kiroho. Amewafundisha upendo wa Mungu. Nasema, kwa hiyo nampigia baba magoti, ambayo baba wote wa mbinguni na wa duniani unaitwa, awajalieni Bwana Yesu asifiwe. Awajalieni kufanya nini? Kwa kadri ya utajiri wa utukufu wake kufanywa imara, sema kufanywa imara. Kwa lile neno la upendo ili limfanye mtu imara, inatakiwa ufanye nini? Ajue kwa maana ya ufahamu wa kawaida, lakini ufahamu unaoleta matokeo ni ule ambao uko backed up na nini? Na maombi. Kwa hiyo tunaweza kusema hivi, chochote ambacho Mungu anasema akiwezi kuleta matokeo mpaka kimeombewa. Mona, chochote ambacho Mungu anasema au mapenzi yote ya Mungu hayawezekani pasipo maombi. Kwa hiyo kufundisha peke yake bila kuombea unaowafundisha, mafundisho hayatazaa matokeo. So, teaching alone without prayer will not bring impact. Yaani, ukujua upendo wa Mungu kuna weza za kusiwepo kabisa kwenye maisha yako na isifananie kama umeujua upendo wa Mungu. Kama maombi hayapo, ninaamini unapata cha kuandika. tuko sawa eh? Kwa Paulo anasema nampiga, actually hii ni sura nyingine akitaja maombi haya. Mambo alianzia kwenye sura ya kwanza kuanzia mstari wa kumi na sita anawaombea. Ngoja twende hapo kwanzia wa kwa sababu hiyo, angalia, hawa ni watu ambao wameamini. Kwa sababu hiyo msala wa kumi na tano mimi nami sema mimi nami sema mimi nami, tangu nilipopata habari za imani yenu katika Bwana Yesu na nini na pendo lenu kwa watakatifu kwa, ili kanisa nisikilize vizuri, linalo upendo eh? Amesikia nini habari za imani yao kwa Bwana Yesu na pendo lenu kwa watakatifu wote hasa, hmm. Paulo siwende likizo, umeshasema, umesikia, nimesikia nini imani yao kwa Bwana Yesu na pendo lenu kwa watakatifu ava, asemaje? Naacha kuomba awenyewe, mnaonaje? Ko... mm, angalia imani yao kwa Bwana Yesu na pendo lao kwa watakatifu kwa hiyo nifanye nini? Eti ndo a call for prayer asemaje? 16 siachi kutoa shukrani kwa ajili yenu nikiwakumbuka katika sala zangu. Anawakumbuka watu gani? Walio na imani kwa Bwana Yesu na wenye upendo kwa watakatifu wote. Kwa lugha rahisi, ufunuo wa upendo wa Mungu hauna kikomo. Andika hiyo sasa, write that. Naongea taratibu. Mimi najua kwenda kwa haraka, naongea taratibu ili uandike. Nisha, kama ulisikiliza mahubiri yangu ya zamani, nilikuwa nakimbia kimbia sura ya tatu nikishafika sura ya kumi. Hapo nimesemaje? Ufunua upendo wa Mungu eh? Hauna kikomo. Ina maana kadri unavyojua upendo wa Mungu ndivyo unavyogundua ya kwamba unatakiwa tena kuujua upendo wa Mungu uh, iko sawa. The more I know, the more I know that I need to know. Ndio maana kwenye kujua upendo wa Mungu hakuna kiburi akusema nimefika. Unavyo practice ndivyo, ndivyo unavyogundua ya kwamba natakiwa nijue zaidi. Nimesikia habari za imani yenu na pendo lenu kwa watakatifu wote, siachi kutoa shukrani zangu nikiwakumbuka katika sala zangu. Na Paulo mtindo wake wa kuomba ni kila siku, mnakumbuka eh? yeah. kila siku day, day. day by day, kila wakati, siachi watu ambao wana imani kwa Bwana Yesu na wanapendo kwa watakatifu wote anawaombea nini? Mungu wa Bwana wetu Yesu Kristo, Baba wa utukufu awape ninyi roho ya hekima na ufunuo katika kumjua, au hekima ya roho na ufunuo katika kumjua yeye mm. Wanaimani wanapenda hekima ya roho katika kufanya nini? Kumjua yeye. Mwambie mwenzako ndo kwanza imeanza, ndo kwanza imeanza. I have faith, I'm walking in love. Why do I have to know more? Kwa nini nimjue zaidi au nijue zaidi? Kwa ule wimbo wa tenzi, nataka nimjue yeye, unaimba mpaka muda unaingia kaburini. Yaani una, una, uko na wajukuu na vitukuu pale, unaomba wimbo gani? uko zunguka hospitalini pale na wajukuu na vitukuu, umezeeka, hauna meno umefikisha Injili ulimwenguni mote, unaomba wimbo, nataka ni mjue. Umeona, ngoja niulize, yule mzee yule, babu au bibi, anatakiwa kuimba wimbo kama huo? Yes, kwa sababu kadri upendo wa Mungu unavyofunuliwa ndivyo unavyotamani zaidi ufunuliwe zaidi. Kwa sababu Paulo amewakuta watu ambao nini, wana imani kwa Bwana Yesu na wana pendo kwa watakatifu wote. Akasema kwa sababu hiyo siachi kutoa shukrani zangu nikiwakumbuka katika sala zangu. Haleluya, haleluya! Ndio maana tunasema siku zote maombi sio push, makumbuka push pray until something Happen. No. Okay. Hawa wameamini, hawa wame, wanaenenda katika upendo kwa watakatifu wote, alafu anasemaje? Siachi kuwaombea. Kama ingekuwa ni push pale ungeweka nini nukta, kwa sababu umepush kwamba wameamini, umepush kwamba umeona kwamba wameanza kupendana, ukasema Namshukuru Mwenyezi Mungu. Anasemaje? Sema, siachi kwa kwenye maombi hakuna mahali ambapo umepush ume mpaka wasema, i have arrived, nimefika, siache kutoa shukurani zangu nikiwakumbuka katika sala zangu. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Na anasema asema, Mungu wa Bwana wetu Yesu Kristo baba fa, ninyi utukafaninyira hekima na ufuno katika kumjua yeye, kwa maana yake aliye amini, ambaye tayari anajua na upendo wa Mungu na pengine ameanza kunena katika upendo wa Mungu, anaombewa nini? Kumjua Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, kumjua, mpate kumjua yeye, ufunuo katika kumjua yeye, kwa ufunuo kumjua Mungu ni progressive, progressive. Andika hiyo revelation in the knowledge of God is progressive. Ufunuo ni ile uliandika Kiswahili, ufunuo wa upendo wa Mungu ni hauna kikomo, hauna kikomo. Aleluya! Paulo anawaombea, that's very important, kwa sababu unaweza usiwasaidie watu ambao hawaenendi vizuri, unaweza ukaishia kulalamika wakati anayeleta mabadiliko hasa ni yule anayeomba. Sa, Paulo anazungumza mabadiliko hapa kama prayer point kwenye Waefeso 3:14 mpaka 19, kama prayer point. Ni waraka kwa watu wale wale ambao wameamini, ambao wana upendo wa Mungu, anaambia mpate kujua au kumjua yeye wajue nini? Bwana asifiwe. Kuna mtu mmoja alinipa scenario zamani, sija study i just give an, an, an example. Alisema hivi, katika kutazama utukufu wa Mungu kwenye kitabu cha Ufunuo, wale malaika walikuwa wakitazama wakimaliza kutazama waki, wakati anatazama anasema mtakatifu alafu wakinama wakinyanyuka, wakisangaza tena wasema mtakatifu. <laughs> Bwana asifiwe. Ntaifanyia stadi kwamba walikuwa wanaangalia uso au wa mgongo. Bwana asifiwe. Lakini revelation ni progressive, kila unavyotazama ndivyo. Ndo maana ukiona mtu baada ya kumjua Mungu amestaka hajajifunza kumjua Mungu kwamba nimejua ni, ni, ni kila kitu. The more you know, actually, nicho gundua ni kwamba kadri unavyojua unakuwa makini zaidi kwa sababu unagundua kumbe, ukijua vizuri iko sawa eh? iko sawa eh? kwa una, una, unaanza angalia unaanza kuonea una, unaanza kuwa mpole kwa wale wasiojua na angalia na unaanza kumwamini Mungu wa kwamba anaweza kumbadilisha mtu yeyote kwa sababu kuna wakati ulifikiri umefika, ukagundua mmm, baba, nilipiga ile kwa hakika, kumbe haikuwa hakika. Bwana asifiwe. Ghafla unaanza kuangalia, ukiona unaanza kushikwa adabu, namna wanavyomwaprosha asiyejua. Ujua umeanza kujua kwamba kuna kujua na kujua, kwa sababu hapa hapo ulipozania umejua, ukagundua ya kwamba umejua kitu kidogo hapa zungumzia mm wokovu -mm. Nazungumzia ufahamu kuhusiana na, na, kuhusiana na Mungu na mambo yake. Bwana asifiwe. Ufahamu wenyewe epignosis ile inakuwa, ila wokovu wako hauongezeki wa Bwana asifiwe. Kinachoongezeka ni ufahamu wako juu ya huo wokovu, juu ya huo upendo, juu ya hizo kazi za Mungu, juu ya hiyo tabia ya Mungu jua utendaji wa Mungu, ufahamu wako ndio unaokuwa, lakini Mungu haongezeki. Unajua Mungu haongezeki eh? na wokovu hauongezeki. Unagundua ya kwamba ulidhani unaenenda katika upendo, kumbe bado unatakiwa kujua zaidi. kwa Paulo anasema, tangu niliposikia habari za imani yenu kwa Bwana Yesu na pendo lenu kwa watakatifu, siachi kuomba siachi kuwakumbuka katika, siachi kuwakumbuka, siachi kutoa shukrani nikiwakumbuka katika sala zangu. Alafu anasemaje? Mstari wa kumi na nane, macho ya mioyo yenu yatiwe nuru. Okay. walikuwa ni vipofu ah? walikuwa hawafahamu kabisa? Maana hapa anazungumzia ufahamu. walikuwa hawafahamu kabisa hapana, walikuwa na ufahamu lakini anawaambia macho ya mioyo yenu yatiwe nuru. Anawasifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Akasema mjue, naona neno mjue limerudiwa pale, neno lile lile epignosko, mjue tumaini la mwito wake jinsi lilivyo. Angalia, tumaini la mwito wake jinsi lilivyo na utajiri wa urithi, maana yake ni vast. Neno utajiri pale sio mali, utajiri pale ni wingi wa utukufu wa urithi wake katika watakatifu jinsi ulivyo. Akasemaje? na ubora wa ukuu wa uweza wake ndani yetu tuaminio jinsi ulivyo. Emsikiliza hiyo maneno ubora. Kwa nataka wajue nini ubora wa ukuu wa uweza wake ambao uko wapi? Ndani yetu jinsi ulivyo, maanake upate kujua excellences ya mambo ambayo Mungu ameweka ndani yako. Kwa Mkristo anaweza akawa na kiwango kidogo cha kujua nini ubora wa nini wa ukuu wa uweza wake Mungu ulioko ndani yake, kwa anaweza akaishi below very standard ya namna ambavyo Mungu angetaka awe, kwa sababu ya ufahamu ubora wa ukuu wa uweza wake nda, ndani yetu, yani tayari iko ndani yake kwa kiwango cha udhihirisho wa ubora wa ukuu wa uweza wa Mungu ulioko ndani ya mwamini inategemea nini? Ufahamu wa aina gani uliozaliwa? Katika maombi. Kumbuka, sio ufahamu wa kufundishwa kwamba jamani, una mamlaka ya Kristo. Kuna mtu anajua kwamba Kristo yuko ndani yake ana mamlaka ya Kristo ndani yake, na mtu mwenye pepo akaletwa na akampigia simu mchungaji lakini ukimwambia Yesu yuko ndani yako, anamwambia ndio, ila kudhihirisha anakwama. Tunahitaji nini? Prea, mwambie mwenzako, maombi ni muhimu. Mwangalie usoni, mwambie maombi ni muhimu, usipotezee maombi. Maombi ndio anazaa revelation, maombi ndio anazaa mafunuo. Maombi yanakusaidia, anakusaidia utimilike katika ufahamu, utimilifu wote wa Mungu. Maombi ndio yanabadilisha taarifa yako iwe hekima katika utendaji bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. That's very important. That is very important. Sasa ndio maana changamoto tulionao kwa kanisa leo tunatamani wa Kristo wabadilike, lakini maombi tunayoomba baba shikilia, baba zuia, baba kamata, nikamate nini. Lakini angalia, unajua, ukielewa maombi ya Paulo hutaacha kuombea ukuwajiwa kiroho. Zamani nilikuwa najiuliza, vipi Paulo, mbona narudia mambo yale yale? Ukiangalia Wakolosai moja tisa hadi kumi na moja ukiongea Wafilipi moja nafikiri ni tisa hadi kumi ukiangalia Waefeso moja hii kumi na sita hadi hadi ishirini na tatu ukiangalia na Filemoni ile moja nne hadi sita The same prayer. Actually, ni kama anaombea mtu mmoja maombi hayo hayo, anaombea kikundi maombi hayo hayo, wasabu izi ufahamu. Kwa hiyo huu ufahamu sio ufahamu wa kawaida, kwa basically kama kanisa, natakiwa likue, natakiwa likue kwenye eneo gani? Ukoaji wa kiroho, ufahamu. Sema ufahamu. Sasa unajua maombi ya ukoaji wa kiroho yana sound kama vile a kitu cha kawaida sana, yaani, baba apate ufunuo wa mapenzi yako makamilifu. Sikia jamani, <laughs> ya maneno apate kukujua wewe, angalia <laughs> macho ya moyo wake atiwe nuru Unajua kwa nini haina vibe? Haina hela, haina nyumba, haina mke, haina gari, haina mchumba. Lakini like nasema, pokea mchumba wako say, yeah, yeah, that, that makes sense, pokea biashara yako. Na wakati mwingine, unajua, unakuta hana huyo mchumba kwa sababu ya ukuaji wa kiroho. Bwana asifiwe. Wewe unafikiri Ok, kuna sababu nyingi kwa nini watu hawaoi na kuolewa nyingi, lakini kubwa ni uchanga kuukuajwa wa kiroho, inadili na kila kitu Baba mfungulie sasa njia aje anakuja swala. So, la kwanza la pili, jamaa anasema bora nilale na mbwa kuliko kana huyu. Nimetumia lugha mfano tu, mbwa nasiamini eh? Umeona naweza kufikiria nini jamani? <laughs> what is this. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Ufahamu umefukuzwa kazi mara nyingi, unaenda kuomba kazi, kumbe kule unawafokea watu, umenuna mazaa yote, watu hataki kukuona. Bwana asifiwe. Niendelea nisendele. <laughs> Umeelewa eh? Hey! Unakuta changamoto ni ukuaji sasa, sasa kwa unakuta mtu anavunja laana za kwa nini siolewi, laana za ukoo, angalia you are dealing with wrong things. Eti, angalia ili watu wasidili na anachotaka kudili nayo, ja shetani alivyomjanja. Shetani hana nguvu, ana deceive. Anachokifanya ni Anaakisha anashughulikia na jambo lao sio lenyewe, na I'm telling you, mara nyingi watu wanadili na mambo ambayo sio wenyewe. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Unakaa uko busy kuvunja laana za ukoo, yani yani kwetu hatuolewi, kumbe mna tabia mbaya. Badala ya kuombea ukuaji wa kiroho, mnasema itakuwa na shida ya ukoo. Na, na ukitafuta unapata bibi yangu, babu, shangazi, mjomba, unaanza kuconnect dots, alafu ulivyomjinga watu wengine waliofanya vizuri utawaona, sababu lengo lako ni kupata trend mbaya. Yani kuna watu wawili kwenye familia yenu waliwahi kupata kichaa Unatumia hiyo wawili, asema inawezekana kuna shida pepo la ukichaa kwenye familia yetu, na wako wawili na mko mia nne, lakini utaamplify hii na kusema kutakuwa na tatizo mahali hauoni ha, hao wengine ambao hawana matatizo. Aleluya, kuna mtu anisikia hapa. Kwa hiyo anaonekana kama ya make sense ya make sense ukuaji wa kiroho ndicho kitu ambacho kinaleta matokeo kwenye maisha ya mwamini. Angalia maneno ambayo Paulo anasemaje, mpate kutimilika katika utimilifu wote wa Mungu. Kama prayer ya aina hiyo inaleta hiyo, that's a good prayer. Kipi cha maana kama mtu akitimilika katika utimilifu wote wa Mungu? Ni kitu gani kicho cha maana kulicho icho hicho ya kwamba ukimwona mtu Mkristo anatembea katika mapenzi makamilifu ya Mungu ulimwenguni. If that prayer ina produce hicho, ndio Paulo anasema hivi, ili mpate kuzaa matunda. Maombi yale yale, kuzaa matunda. Tunaweza kusoma maombi kidogo eh? kwa sababu hii verse tunashughulikia nayo hii sehemu ambayo tunashuka nayo ambapo Paulo anafundisha mpate kujua kina kimo urefu mapana ya upendo wa Mungu, actually ilikuwa ni maombi ya kuwajua kiroho. Why is so important? Ndio maana sio kufahamu tu upendo wa Mungu. Naliwaambia hivi, lengo la sesheni hizi nazofundisha sasa hivi sio kufahamu upendo wa Mungu kama head knowledge. Je, tunajiuliza swali: je, upendo wa Mungu unaweza kuleta mabadiliko katika maisha ya mtu? Ndio unachokiangalia hapa. Kwa hatujifunzi kupata taarifa ya kwamba Mungu anatupenda, tunataka kuona huo upendo wa Mungu unawezaji kuleta matokeo kwenye maisha ya mtu. That's why Paul ame incorporate amechanganya na prayer, alafu asema mpate kutimilika katika timu yote ya Mungu. He wanted changes, angalia maombi yake yote. Tuanze ipi? Wagalatia ipo kwa tuende wa Efeso, mbele yake kuna nani? Wa Filipi. Twende wa Filipi moja sehemu zote ambazo alikuwa anaomba wa Filipi moja Let's see this quickly. Tuanze mstari wa tatu. Unajua haya maombi anawaombea watu wengi, sio <laughs> waamini tu. Ametaja mstari wa pili. Actually, mstari wa kwanza asemaje? Paulo na Timoteo watumwa wa Yesu Kristo, kwa watakasema watakatifu, watakatifu wote katika Kristo Yesu, walioko wapi? Filipi. Akasemaje? pamoja na maaskofu na mashemasi. Kwa kama alikuwa ameandika waraka huu, aliandika kwa watakatifu, he mentioned na viongozi. Kwa haya maombi, hata viongozi wanaombewa, na maaskofu na mashemasi walioko wapi? Filipi. Afu anasemaje? Neema na iwe kwenu na amani kutoka kwa Mungu Baba yetu na kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Mstari wa tatu, namshukuru Mungu wangu kila niwakumbukapo. Siku ngapi? Siku zote. Siku ngapi? Siku zote, mona consistent, siku zote, kila niwaombeapo, niwaombeapo, sema niwaombeapo kila niwaombe hapo ninyi nyote, akasemaje? Nikisema sala zangu kwa furaha. Anawaombea nini? In fact, ukienda kwenye mstari wa tisa ametaja specific dua au maombi yake. Watu wengine zamani wakasema dua ni ya Kiislamu, useme dua, sema maombi, acha ujinga wa Kiswahili. Unateswa na dini na ujinga wa Kiswahili, vitu viwili dua ni nini? dua ni maombi, dua ni maombi jamani, sasa <laughs> mi sipendi Biblia e maombi, unaitaje? dua itaitwa swala hmm? itaitwa nini swala? Jamani ni na, na, kama Wakristo avecheso na Kiarabu <laughs> niseme au niache? Akasemaje? mstari wa ngapi? tisa. Inasemaje? na hii ndiyo tusome wote. Mmoja, mbili, twende. na hii ndiyo dua yangu. Akasemaje? kwamba pendo lenu lizidi kuwa jingi jingi, kidogo sana, jingi sana. Wana upendo ndiyo, lizidi kuwa jingi sana Halo. Pendo lenu lizidi kuwa jingi sana. Hawa ni watakatifu na maaskofu na mashemasi. Pendo lenu lizidi kuwa jingi sana, anasema hii ndio dua. Imagine dua, unawaombea watu pendo lao lizidi kuwa jingi sana. That's a prayer, hiyo ndio know, supplication. Haya ndo maombi ambayo Paulo anayagugumia, anaomba kwa uzito, pendo lenu lizidi kuwa jingi sana. Hivi unajua wa wakristo wengi, hata kama wanafanya mambo mazuri, wengi hawana upendo au hajakuwa katika upendo. Hata mkristo anayetoa mabilioni wengine hawana upendo, kwa sababu sio kila penye kutoa pana upendo, lakini kila penye upendo, pana panakutoa Niliweka hapa mfano ya kwamba mtu anaweza akatoa na hampendi anayempa, anajipenda yeye mwenyewe. Iko sawa eh? Anatoa kwa sababu anaogopa kwenda jehanamu au ananunua njia yake kwenda ahera. Sema, unajua ukitoa, siku ile Bwana atakufanyia moja mbili tatu. Unaona hiyo kwa mentaliti. Lakini kuna ule ukukuwa katika upendo wake Asema, pendo lenu lizidi kuwa jingi. Ngekuwa ni Biblia yangu ningepiga neno lizidi kuwa jingi sana. Naomba niulize, muamini anao upendo tayari, si ndio? ya yeah, lakini anaombewa pendo lake lizidi kuwa jingi bana. Anazungumzia udhihirisho wa huo upendo kwa wingi. Mstari wa ngapi asemaje? Lizidi kuwa jingi sana katika nini? Hekima na ufahamu wote Epignosis, ninachozungumzia hapa, neno hekima, mnajua maana yake? Hekima ni vete, hekima ni skills. Hekima sio maneno, jamaa eh? na hekima anavyoongea vizuri sivyo Biblia inavyotafsiri hekima. Hekima, neno la Kigiriki, sofia, ambayo maana yake nini? Ni skills, ujuzi katika kupambanua na kutenda, sio swaga za maneno Jamaa na hekima, maana tumedanganywa kufikiri hekima ni kuongea vizuri. mm -mm. Hekima ni kile unachokipambanua unaweza kuleta kwenye matokeo yanayoshikika. Ndio maana lugha rahisi ya kiingereza ni skill. Bwana asifiwe! Ni skill ndio hekima. Sasa angalia, anapozungumza anachozungumzia hapa Mstari wa kumi, mpate kuyakubali yaliyo mema. Neno kuyakubali sio kujua kwamba yapo, mpate kuruhusu iflow kwenye maisha yenu, pasiwepo na ukwamizo, sijui kukwamizo, kukwama, maana yake kama na upendo wa Mungu, ule upendo una flow bila kikwazo. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe kama kuna jambo la kimungu ambalo unajua kulifanya, kunakuwa na flow katika kutenda, hakuna restriction, hakuna mazuio. Unatenda pasipo manunguniko, pasipo kuwaza mara mbili. Maana yake inakuwa kawaida kwako, ni kama sehemu ya maisha yako, haiwi haiwi vizito kumtii Mungu. Ndio nachozungumzia hapa, mpate kuyakubali yaliyo mema, ili mpate kuwa na mioyo safi bila kosa, mpaka siku ya Kristo. Besa anasema muishi maisha ambayo you are not struggling kwaishi mapenzi ya Mungu. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Tumeelewa mpaka hapo eh? Angalia mstari wa kumi na moja, anachosema hali mmejazwa, sema kujazwa matunda, matunda gani? Ya haki kwa njia ya Yesu Kristo kwa utukufu na sifa ya Mungu, kwa inaleta matunda mmejazwa matunda yanayofanana na ninyi na asili yenu haki. Haleluya! Mtu ambaye analitendea kazi neno la Mungu without struggle. Do you see that? Unaona hiyo eh? Unaona maombi, anaomba Paulo eh? Ko, anaomba ya kwamba upendo wa Mungu waliopokea uwe na matokeo. In fact, anapoambia hayo tayari wameanza kushirikiana naye kwenye huduma aa, kwenye mstari wa tano anasemaje? kwa sababu ya ushirika wenu katika kueneza injili tangu siku ile ya kwanza hata hivi leo. Paulo anasema hakuna kanisa lililomsaidia kwenye huduma yake kama kanisa la Wafilipi, lakini anaombea nini? maombi yale yale. maombi yale yale anasema haya ni maombi ya makanisa yaliyodumaa. Hapana. Aani, ni maombi kwa nani? Kwa kila muamini, kila kanisa, hali mmejazwa matunda ya haki. Lakini ameanza kama nini? Prayer point, na hii ndiyo dua yangu, kwa kama Mkristo hajajazwa matunda ya haki au maisha yake haya display, hayadhihirishi tabia ya Mungu, hayadhihirishi mwenendo wa kiungu, anahitaji nini? Maombi unajua ungesoma kama Paulo ungespendi muda mwingi zaidi kuwaombea watu ku walalamikia. Kwa nini? Prayer is how God changes people. Ni kwa maombi ndivyo Mungu anavyobadilisha watu na vitu maombi. Actually, utagundua ya kwamba watu walalamikia sana, hujawahi kuwaombea hata lisali moja spendi one hawa unamwombea huyo mtu kwanini? Unapomwombea unalichukua lile neno alilosikia habari za upendo wa Mungu aliyosikia habari za mema aliyosikia katika Kristo, habari za mambo ambayo anajua anayo yaweze kudhihirika. So sometimes uh, nawauliza watu wanaolalamika, unalalamikia mwanafunzi wako, unalalamikia mtoto wako, unalalamikia mke wako, unalalamikia mume wako Hebu nenda kacheki kama umewahi kuspendi angalau one hour unamwombea huyo mtu watu? Wengi uspendi muda mwingi kulalamika manini watu waendelei kuliko kufanya jambo lenyewe la kusaidia waendelee amba nini kuomba. Unatakiwa kujua ya kwamba kuna watu wangetaka kuendelea, lakini hawana nguvu za kuwasaidia kuendelea kwa sababu hakuna naye waombea. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Tunawalamikia ndugu zetu ambao hawapokei Injili, lakini hakuna siku tumekaa na kutumia yale maombi ambayo kwenye kitabu kwaombea kwamba mioyo yao ifunguke kwa ajili ya kupokea Injili. Nilifurahi sana nilipokuta Arusha mama mmoja, baba mmoja, akawa anamshukuru sana mke wake, yaani kila saa anasema namshukuru sana mke wangu, yaani tukiongea huko namshukuru na sana mke wangu. Alifanyeje? Akasema nilikuwa nachukia mambo ya dini kabisa, nimuhubiri Mtu mzima hivi, lakini yule mama ni moto bwana, anasema ni moto, yule mama ni moto bwana, yani kwa anakuja nimelewa, anakuja nimetembea kwa miguu, mama anaendelea kuniekea mikono, anaendelea kuniombea, anasema wewe mama, akakamaa akamwambia utakuja kwa mtumishi wa Mungu. Alikuwa anasema nilikuwa nasikia hasira, nasikia kumpasua. <laughs> Akaisha kupasuka yeye, sasa hivi anazunguka tena, yeye ameshikwa vibaya, kaacha na kila kitu anajiskia kuhubiri tu alafu <laughs> <laughs> ni, ni, ni mzee fulani unajua, kuna masela, yaani msela fulani hivi. Kwayo, akua, kwa hiyo akuwa hata anaonekana kwamba, unajua kuna watu walivyokaa uo, tunaona kama fulani na Wakristo, maana Wakristo wanaujinga fulani pia wanawachukulia baadhi ya watu mzee watu ni msela fulani hata, hata baada ya kuoka ajua hata kuongea kuongea, ila haleluya hayumkini. Yaani, mkiongea tu anaeka bonge la lugha ya kihuni mtaa, na anahubiri njili, asema yule mwanamke ni noma. Sasa tayari yonoma, tayari ni noma kwa Kristo, ani hey, asema asemwa sema nilipojua, sema, sema mimi nikaenda mbali zaidi anasema natembea kwa imani kuliko mke wangu, ila mbona alikuwaga na imani, aliniombea mpaka nikatoboa. Ila sasa <laughs> hivi akimwambia nataka tunue kiwanja pale, anasema mume mmm, wangu pale mm, tutapata wapi hela? anasema mama nani, mbona uliombea mlevi <laughs> eh? Anasema, mama, kwa kweli imani yake yote alihamia kuhakikisha mume wake anafanya nini, no. Lakini imani ya vitu vingine akamwachia Mwenyezi Mungu <laughs> Bwana, ukipenda unaweza ukanipa gari, ila swala mke wangu mume wangu huyu huyu, nakula naye sahani moja. <laughs> Ukimwambia hamna chakula nyumbani leo, tutaishije sema baba na nini, tutaishije sema, Mungu atatupa hela, Mungu atatupa hela, katafute hela. Bwana baba, siku hizi hauna <laughs> imani. Lakini yule mama alikomaa naye, maneno yake yalikuwa yale yale, wewe ni mtumishi wa Mungu. Sasa hata ujinga wewe, mimi naweza kuwa mtumishi wa kitu gani? Mimi usiniambie tena, ntakulipua. Mama nani? Kalipuliwa vizuri sana kwa hapo. Mama ni kwamba aliaplai nini, nguvu za Mungu eneo fulani, akabakia na msimamo wake kwamba huyu ataokoka. Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Mbona mwitiki tena? Bwana Yesu asifiwe. So that's, that's very important. Paulo anataja kwamba wanazaa wanakuwa na matunda wanajazwa matunda ya haki kwenye mstari wa kumi na moja, hali mmejazwa matun, matunda ya haki kwa njia ya Yesu Kristo. Ko watu kujazwa matunda ya haki ni zao la nini? Maombi. Bwana asifiwe. Naomba nikupe task mbanasikia, kuongozwa hapa sahihi, nyuma ya diary yako. Unaweza kuogopa kuandika sahihi mbele ya watu <laughs> watu wote ambao umekuwa wakilalamika hawaendelei, andika nyuma ya diary yako, alafu uanze kazi ya kufanya nini? Kuombea nisemaje? Watu wote ambao wamekuwa kufanya nini, ukiwalalamikia yani You, you, it's like unapenda kuzungumza sana, mbona yaani, fulani aendelee, yaani anasumbua, nina nini? Andika nyuma ya daari yako, alafu tenga muda wa kumwombea mmoja baada ya mwingine, mmoja baada ya mwingine. I can tell you, baada ya kujifunza baadhi ya vitu kwenye maandiko, hata baadhi ya watumishi wa Mungu nao, I don't kulalamika, hata kama wanafundisha uongo, nachagua tu mmoja huyo anakuwa prayer point. I take enough time kuomba kwa ajili yao, especially wale wenye ufahamu wa kweli ambao hawana ujasiri wa kuisema day after day. Unaona maombi yako yanaleta nini? Matokeo ambayo nini, matunda kwa hawa watu. Kwa hiyo ni kama vile badala ya kusema huu mti hauna matunda umefanya nini uzae matunda. Kwa hiyo maendeleo ya kiroho ya waamini wengine yako mikononi mwa nani? Ya sisi. Maendeleo ya kiroho yako mikononi mwetu, ujasiri wao huko kwetu. Paulo anasema nilipojua habari im, za imani yenu siachi kuomba <laughs> ili kwamba, anaanza kutaja vitu anavyotaka avione ambavyo vyote ni nini? Spiritual growth. Nakataa kulalamika, kwa nini mtu aendelee katika jina la Yesu. Nakataa kulalamika, kwa nini mtu aendelee katika jina la Yesu. Na unajua kusema na wewe hivyo, sio? Nasema amen, mi ndo nimesema kwa ajili yangu, na yeye sema, nakataa kulalamika, kwa nini mtu aendelee. Nakataa kulalamika, kwa nini mtu aendelee, kwa, kwa sababu nina uwezo wa kumfanya aendelee katika maombi yangu. Mmekumbuka ya kwamba niliwahi kuambia namna nzuri ya kumpenda mtu ni kumwombea? Kwa yeyote unayempenda anatakiwa awe kwenye nini? Prayer list, watu naowaombea, waye kati ya watu naowaombea. that's very important. Kwa Paulo kwenye Wafilipi anatuandikia hiyo kabisa. Alafu nenda kwenye Wakolosai moja mbele yake pale, tuanze mstari wa tisa. Tunajifunza nini? Kujua upendo wa baba, epignosis ya agape ya baba angas. Kwa sababu hiyo sisi nasi, naomba tusome wote. Wakolosai moja tisa. Kwa sababu hiyo sisi nasi, tangu siku hile tuliposikia, hatuwachi mambo ni yale yale, hatuwachi kufanya maombi na dua dua ya tena tena, eh, kwa ajili yenu, ili jazwe maarifa ya mapenzi yake katika hekima yote na ufahamu wa rohoni. Maona prayer point ile ile sasa hii kujazwa maarifa katika hekima yote na ufahamu wa rohoni, neno ufahamu pale pia ni epignosis. Akasemaje? Mkiwezeshwa kwa uwezo gani? Uwezo wote. Uwezo ni wa nani? Wa Mungu. Kwa kadri ya nguvu ya utukufu wake, mpate kuwa na saburi ya kila namna na uvimilivu pamoja na furaha. Kwa hiyo maombi ya Paulo yanaleta saburi ya kila namna na uvumilivu na furaha, kwa waamini wa wapi? Kolosai, hm. mpate kuwa na hayo, lakini naombea ufahamu wenu, anasema asemaje, mkimshukuru Baba aliyewastahili kupokea, aliyewastahilisha kupokea sehemu ya urithi wa watakatifu katika nuru 13 naye alituokoa katika nguvu za giza, akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake, ambaye katika yeye tuna ukombozi, yani msamaha wa dhambi. Kwa Paulo anawaombea wa Kolosai wawezeshwe kwa uwezo wote wa Mungu, wawe na, angalia, ametaja mwenendo, saburi ya kila namna, uvumilivu pamoja na furaha. hivi vitu vinapatikana wapi, ndugu zangu? Tunda la Roho, tunda la Roho maana yake nini? Matokeo ya kuwa na roho wa Mungu ndani yako kwako, kwa tunda la Roho kwa mwamini linakujaje? Anavoombewa, kwa sababu humwombei mwamini apate roho, unamwombea azae matunda, tunda lionekane kwa kwenye Waefeso hawaambii tu mwibaji asiibe tena, bali atafute kazi ya halali apate kitu cha kungeia mhitaji. Kwenye Waefeso nne ishirini na nane hamwambii tu aache kuiba, lakini anamwombea ya kwamba anafanya nini? Anatimilika katika utimilifu wote wa Mungu, maana yake anaenenda sawasawa na asili aliyopokea katika Kristo. Watu akimwona wa wanamwona Kristo katika uhalisia ndani ya mtu. Mwambie mwenzako, umeelewa hiyo? Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Hiyo ni Wakolosai. Twende wa Kolosai, si ndio, eh? Yeah. Okay, tuende tu kwenye Filemoni, tumalizie na Filemoni. Filemoni yuko straight zaidi, nataka tupite na Tesalonika lakini like, tuende Filemoni yuko straight kabisa. Filemoni moja ile actually ni sura moja tu, mstari wa nne hadi wa sita Haya, ah, ni maombi ya msingi sana. Mstari wa nne hadi wa sita Filemoni anaombaje? Pa, nao Paulo anamwombeaje Filemoni? Hallelujah. Mstari wana unasemaje? some wote eh? namshukuru Mungu wangu, mona mama pale anavomba. siku zote. siku zote. siku kwa hakuna likizo ya maombi eh? Okay, turudi pale, namshukuru Mungu wangu siku zote nikikukumbuka wapi katika maombi yangu. Kumbuka Paulo iko gerezani hapa <laughs> lakini anaomba kila siku gerezani anamwombea specifically Filemoni pia. Nikumbuka katika maombi yangu, alafu asemaje? Nikisikia habari za upendo wako, anasikia habari za upendo wake, alafu bado anamwombea. nikisikia habari za upendo wako kwa na imani ulionayo kwa Bwana Yesu na kwa atakatifu wote. Actually, kama umesoma mistari ya huku nyuma, upendo unaenda kwa nani na imani inaenda kwa nani? imani kwa Bwana Yesu na upendo kwa watu. Kwa ukirearrange maneno ya uh, hapa wafasiri hapa, ingekuwaje? Namshukuru Mungu wangu siku zote, kumbuka katika maombi yangu, eh, nikisikia habari za upendo wako kwa watakatifu wote na imani ulionayo kwa Bwana Yesu. Hiyo no, unaondoa syntax error hapa, mchanganyo wa maneno. Bwana asifiwe. Alafu anasemaje mstari wa sita? ili kwamba twende taratibu. Huu mstari wa sita ndio impact ya maombi yake, ndiyo lengo la hayo maombi, ili kwamba ushirika wa imani yako ufanye kazi yake katika ujuzi wa kila kitu chema kilicho kwetu katika Kristo. Kwa anasema hivi Kiswahili ushirika wa imani yako, unakumbuka, unakumbuka ushirika Moshi au <laughs> vyama vya ushirika? Actually, Kiswahili rahisi ni hivi, inakuombea ili kwamba yale mambo uliopokea ndani ya Kristo ambayo yako ndani yako yaweze kushirikishwa kwa watu wengine. Kwa lugha rahisi, kama nimepokea upendo wa Mungu hiyo ni hakika, ni halisi, nipo ni mwamini Yesu Kristo. Lakini maombi ya Paulo ni kwamba upendo wa Mungu ulioko ndani yako usiwe silent, uonekane, ushirikishe. Haleluya! kwa kila kitu kilichochema kilichoko ndani yako ambako ni ndani ya Kristo eh? kwa sababu alipo ndipo ulipo, si ndio eh? Umeketishwa pamoja na Kristo, kwa ndani ya Kristo ni ndani yako, au ndani yako ni ndani ya Kristo, yote uliopokea kwa ukamilifu ulipo mwamini Yesu Kristo, mambo hayo yaanze kuflow kwa maombi ya ukuaji wa kiroho au ya ufahamu, yanasaidia kuflow yale mambo ambayo Mungu ameweka ndani yako, watu wayaone. Bwana asifiwe. Unaposema ninao upendo wa Mungu, huo upendo wa Mungu uonekane. Iko sawa eh? chochote ambacho Mungu ameweka ndani yako idhiirike Warumi tano tano inasemaje? Tumaini alitayarishi kwa kwa pendo la Mungu limemiminwa ndani yetu kwa Roho Mtakatifu tuliyepewa sisi. Kwa Mungu alishamimina upendo ndani yetu, kazi yetu ni kujifunza bai neno la Mungu na maombi, kumimina kwa watu wengine. Iko sawa eh? iko sawa eh? kwa Mungu hakuambi penda kabla hajaweka pendo ndani yako kwa hiyo maombi haya ya Paulo anayofundisha hapa yanakusaidia ule upendo wa Mungu uliopokea uachiliwe juu ya maisha ya watu wengine. Bwana asifiwe. Kwa kama Mkristo ana struggle kupenda, sio kwa sababu hana upendo. Epignosis, ufahamu wake haujapokea smooth flow, haujakubali mambo mema yaliyoko ndani yake, anatembea kama vile hana Do you know mtu anaweza kawa na kitu na akaishi kama hana? Eh? Yeah. Mtu anaweza kawa na vitu na akaishi kama hana. Kwa maana yake anataka ayakubali mambo aliyo nayo, ajua kwamba hakika ninalo pendo la Baba, and I can love. Naweza kupenda. Hakika ninazo nguvu za Mungu naweza kudhihirisha. Hakika nina mamlaka ya Mungu naweza kuonyesha. Hiyo ndio zao la maombi haya Ndo mpate kutimilika katika nini? Utimilifu wote wa Mungu wa Efeso tatu kumi na tisa. Vyote vina matokeo, vyote vina matokeo, vyote. Ukielewa hivi, unaanza kuona wakristo wanaanza kubadilika. Watu ambao hawajawahi kuwa na ujasiri na kitu chochote wanaanza kuwa na ujasiri na injili ya Mungu. Aleluya! Watu ambao maisha yao yote walikuwa wanaishi na hofu wanaanza kuishi kama bold people <laughs> anaweza akawa terabyte na kilobyte moja, lakini ufahamu wake ni GB za kutosha. <laughs> Imagine Paulo, Paulo, historia ya Paulo ni mtu mwembamba sana. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe na hata jina Paulo wajamana, ya Paulos little one, small, ndio maana jina lake kadogo kembamba, lakini anasimama mbele ya viongozi wa kina Agripa, mkuu wa mfalme ee, mfalme Agripa yuko pale, kesi yake inasikilizwa, kaleta timbwili mjini anamuuliza swali mbele ya mahakama na kila mtu, ee mfalme wa Agripa, je, wawajua manabii? Akamwambia, wewe unafikiri kwa maneno machache utanifanya mimi kwa Mkristo? Akamwambia, sio wewe tu hapo. Anayeshitakiwa ni yeye, sio wewe tu, lakini na hawa wote wawe kama mimi, maanake wote waamini kama nilivyoamini pamoja na wewe. Ni kesi inasikilizwa Ademik. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Paulo Petro ambaye alikuwa anamkana Yesu mbele ya watu mpaka mbele ya kijakazi. Sijui kama kijakazi kwani anaonekana mdogo kijakazi, naweza ka bonge, si ndio? mkubwa sana Sasa, na kijakazi anakaa kidogo eh? Tumie mjakazi basi. Akamwambia wewe na ulikuwa mtu aka mimi, huyo simfahamu Unajua ah, kuna mistari mingi ya kijinga sana ambao watu wanasoma, nasoma, nasoma. Watu wanasoma mistari kijinga sana hivi. Yesu alisemaje, atakaye nikana mbele ya watu nami nitamkana mbele ya baba yangu. kama unafikiri tafsiri hiyo maana yake pao, Petro alishakanwa siku nyingi. Kwa Petro anatakiwa ende jehanamu. sababu watu wasome Biblia vizuri, kwa sababu Petro alimkana sio mara moja, mara tatu Alafu natishia watu ukimkana okay, Yesu hauendi mbinguni. Kumkana kupi? Petro alimkana mara ngapi? Niambia kama uko jehanamu au alitubu wapi? Nani ameona maombi ya toba ya Paulo ya Petro? Yesu amemtokea mwamba, akaendelea naye. In fact Yesu alimfuata, yaani umemkana Bwana mara tatu. Yesu alimfuata wajakuni Yesu alimfuata maombi yake, nimekuombea wewe, utakapoimarika waimarisha na nani? Wengine, lakini alishapiga mkano mara tatu eh? kwa vinywa vashaidi watatu <laughs> alafu, baada ya ufufuo, yuko mbele ya baraza, sio kijakazi mmoja, sio wewe ulikuwa na huyo, mbona kama unafanana, mbona kama unatembea kama yeye anawambia amue ninyi wenyewe kwamba tumtii Mungu mbele ya baraza. Unajua baraza, watu ambao wataandika ufungwe milele, funge milele, ufungwe maisha, au watakao andika upigwe kwenye mtu wa nini, wa msalaba. Anasema amue ninyi wenyewe, tumtii Mungu atuatii ninyi. Alafu kafikiri ameachia hapo open, muamue maana sisi hatutaacha Petro. Petro, Si ulikuwa ukimbia kimbia, ukiambia ulikuwa na Yesu? Nini kimekupata? Kumbuka hicho tukio. Wa Waefeso ngapi? Matendo wa Mitume ngapi? mbili mbili, alijaza roho walikuwa juu wanaomba siku ngapi? Zaidi ya siku kumi baada ya Yesu kupaa pale, kabla ya siku ya Pentekosti walipiga na dua maombi, alifanyika mwingine alaye muombea ni nani? Yesu mwenyewe alisemaje? Nimekuombea wewe kwa unaona, ujasiri wa Paulo sio natural, ni maombi. Petro, sorry, ni maombi. Watu walipiga dua pamoja na Bwana, nimekuombea wewe. Sasa nimekuombea wewe, unajua natakiwa umwombee mtu kiasi kwamba, hata akizingua, unaendelea kukolekti maombi yako, unaambia, lakini nimekuombea. Umezingua lakini wewe nini, nimekuombea wewe. Maombi yetu hayawezi kupotea. Huu mwaka wangapi nakuombea wewe, zunguruka lakini ngoma yako ni wapi? Hapa. Lakini nimekuombea wewe, maana yake you trust kile ulichokifanya wakati umeomba. Haleluya, haleluya! Watu ambao umewaombea pale Elsa Garden usiku kucha rege bege e, hawaendelei, anasema ashapotea. Wewe ulikesha, wewe, nguvu za Mungu hazipotei, zipo, zinashughulika zinashughulika leo, zinashughulika kesho, na hata milele. Hukuachia pumzi yako, uliachia sauti ya nguvu za Mungu. Bwana asifiwe. Wewe unafikiri makesha yako yote ataenda bure? uh, uh, <laughs> mwacha azunguke, atarudi wapi? Lazima arudi kwenye square one. Hakuna mtu ambaye amepinda kupinda mpaka aweze kunyooka hata kama ameshajinyongorota unaenda, mwanafunzi wako aliyomfundisha miezi mitatu, unamkuta ba anapiga moja baridi moja moto. Sasa angalia, utakapomkwa mjinga asema unam write off, huyu ameshapotea. hmm. Sio mimi, e, mimi nimepigwa na mbu usiku nikikuombea, alafu unapotea. Unapotelea wapi? Utapotelea nyumbani mwa Bwana nikizunguka tu nikaona pa, nasemaje? Maombi anafanya kazi, yuko kwenye kaunta. Maombi anafanya nini? anafanya kazi. Sema nimekuombea wewe. Anafanya <laughs> nini? Nimekuwa, si kweli? Unakumbuka enzi ile ulipoamka usiku, unapiga tans, umeshika na jina lake unaliangalia. Unasahauje mapema eh? Yale maombi yako ni kama manuizo ya umeshikilia hapa, nani anaitwa jina, unamtaja jina, umemtaja kwenye maombi sana, kiasi kwamba kule kwingine hawezi kutajwa tena. Akitajwa sasa, kuna mtu amemtaja sana huyu, unasikia tushiku anasema, lakini naona kama sijatosheleka. Unaona anaona kama vile naona kama maisha yangu hayajatosheleka ya yaani, kuna kitu kimepungua, hajui ni nini. Kumbe <laughs> kuna vitu umevipunguza wewe mwenyewe kwenye maombi <laughs> kuna kitu kimepungua kwenye maisha yangu, anazunguka ha, na wakati anazunguka, anaweza akaenda mbali zaidi, akaanza kutumia madawa ya kulevya ili kutuliza ile sauti <laughs> sauti ya Mungu natuliza kwa kokaini <laughs> haitulizwaji. Hai, sauti ya Mungu ni tofauti unaweza ukawa umelewa, na inakuja yaani unajikojolea baada ya kulewa, hauelewi Kiswahili wala Kifaransa, ndio unatapika una na inakuja yaani inakuja kwenye hayo matapishi. Nguvu tunayoachilia atu, naomba sio nguvu ya kawaida, sio nguvu ya kawaida uliachilia maombi. Unajua hukuachilia, umeachilia nguvu za Mwenyezi Mungu. Nitaka niongeze subhana wa taala Uliachilia nguvu za Mungu mwenye nguvu. <laughs> tungetumia lugha ya zamani muumba wa mbingu na nchi, ambayo dunia vyote, dunia na vyote vijazavyo ni mali yake, aliyeshikilia sayari zote pamoja. Na huyo anaelewa wewe. Ndio umefanya nini? Umeziachilia nguvu zake, kwa sababu yuko ndani yako. Hukuachilia nguvu ya ugali wa maharage. You are speaking in tongues, you are releasing something. Ulikuwa unaachilia kitu, watu naomba Go east, Go west. Home is the best. Utarudi tu. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Ndio maana huwa baada ya maombi huwa tunakierere miezi mitatu baada ya mtu kukublock, unamcheka kama amekuwa ni block kwa sababu haukati tamaa. Kwa nini maombi yako unayafuatilia? Si ndio, eh? Unajua, nafuatilia kwa sababu naamini uliomba na kuziachilia nguvu za Mungu ambazo hazipotei, they keep moving kuleta matokeo. Malaika wanahangaika kuhakikisha kile ulichokisema kwenye maombi kinatokea. Kwa nini ukate tamaa? Haleluya! Ndio maana kati ya mambo ya kulinda nini ni confession, ukiri wetu juu ya yale tuliyosema siku ya tulipokuwa tunaomba. Wewe ndio unaweza wakakatofu, malaika wakawacha kufuatilia Ukishasema huyo amesha potea, malaika wanarudi sasa. Ah, bosi wetu amesemaje? huyo amesha wa potea, wanarudi tulia. Unajua malaika ni sisi, ni mabosi wao, awa mjui eh? Ah, sijawafunza somo la malaika, nitawafundisha mbeleni. Kwa sasa bosi amesemaje? Acha kufuatilia, huyo amesha wa potea. Wanasifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Wanafunzi wako waliopotea watarudi katika jina la Yesu. hmm. Watu uliohubiria Injili ambao wamepotea, unajua unawaona kama vile hawawezi kurudi tena. Angalia nguvu za Mungu yakufanya vitu kazi yake kutakuokea, turn around turn around turn around turn around turn around. Wakirudi wanakuwa serious kulivyo walivyokuwa mwanzo, mpaka wanasema hao wengine wao wanapotea ili warudi maana anarudi, unashangaa, anakuwa komuta kuliko wewe. Unaomba kitabu usiku mmoja amemaliza, naomba kingine anakuja na kiu ya ajabu. Unasikia wiki mmoja amewafikia watu ishirini kumi na tano, amejazwa roho ah! <laughs> Jumapili ijayo anakuja na wanafunzi saba kanisani. Uu, unaomba, ndugu umefanyaje? Unaomba notes umefanyeje? <laughs> Naabaeje? <laughs> nguvu za Mungu zinatenda kazi, nguvu za Mungu zinatenda kazi, nguvu za Mungu zinatenda kazi, nguvu za Mungu zinatenda kazi. We are a praying church, sisi ni kanisa ambalo linaomba, sinajua hilo eh? na kwa sababu tunaomba, nguvu za Mungu ziko wapi? Kazini. Hiyo ndo assurance. Ndio maana tumeacha kusema yale maneno ya zamani, watu wengi hawapokee injili kwa sababu tunapingana nini maombi yetu <laughs> kwa neema ya Mungu, juzi nilipanda basi, jana ja, nafikiri <laughs> nikaangalia vitu walivyoweka kwenye skrini, nikacheki nimesema, kwa neema ya Mungu eh? Sawa, nikacheki <laughs> nikacheki, wajua niliona li nini, niliona skrini zikiwa zina mafundisho safari nzima. Watu wanasikiliza, watu wanaanza kuchukua madaf, wakipanda kwenye bas wanapanda na daftari la notisi, kwa sababu watamkuta aposto wanafundisha kwenye, kwenye, kwenye, nini? kwenye gari. Nyimbo zitaanza kupigwa, watu wanakata viuno, zitaondoshwa watasema, hauna mahubiri hapo shemeji, weka hapo. Ndio maana ya nini, kujaza ulimwengu kila kona. Baada ya yeah. kushangaa viuno, unapata maono Yaani hapa hizi screen zitakuwa na mahubiri. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Inatokea, ndio kwa nini tunaomba mm. Cha muhimu ni kwamba hauyasemi maneno kwenye empty mind, unaomba kwamba injili ienee Tanzania, watu kama mchanga. Angalia, until all have heard mpaka kila mtu akavosikia, mpaka kila mahali. Sio kila mtu tu, kila kona, kila mahali. Haleluya, asema mimi napenda le basi, kwa sababu wanaweka mahubiri ya Apostol <laughs> watu wengine wanaona. Kwa hiyo nikiweka mahubiri ya Apostol watu wanakuwa wanakuja, asema ndio hata kama siti ni mbovu, wote watakuja, wote wataweka Apostle unachaji shingapi kuweka maubiri yako? Yaani, sio mpe hela aweke anauza, unachaji shingapi kuweka maubiri ni free. Haleluya! Kwa umeona, Paulo ana imani kubwa juu ya maombi kwa ajili ya maendeleo ya watakatifu. Anayo imani ya kutosha juu ya maombi, ndio maana kote, niliposikia habari za imani yenu, angalia popote, aliposema niliposikia habari za imani yenu na pendo lenu kwa watakatifu, immediately siachi kuomba kwa mtu akiokoka, hiyo ni inasemaje, hatua ya kazi ambayo Mungu amefanya msalabani imeshakamilika. Kinachofuata nini? Maendeleo yake. Maendeleo yake ni subject ya nini? Maombi yangu mimi na nani? Na wewe. Maendeleo yake, maendeleo yake ni subject ya maombi yetu. Paulo anasema, niliposikia Efeso amelipokea neno la Bwana, i started to pray, waendelee wazae matunda, wazae matunda, imani yao iongezeke, ushirika ya imani yao ufanye nini? Udhihirike, ufanye kazi yake, neno la like Kiingereza nasema the communication of the faith may become effective, maana yake waye effective katika kueneza imani yao, kwa maana ya kwenye mwenendo wao, kwenye usemi wao, kwenye fikira zao, Mungu na uungu wake udhihirike kwa hawa watu. Haleluya! Aleluya, ndio maana ukishajua hiyo uwezi kulalamikia muamini asiendelea. Ma sehemu nzuri ya kulalamika kwamba mwamini aendelei ni wapi? Kwenye chumba cha maombi. Hapo ndo sehemu tunaanza ku deal na forces zinazomfanya asiendelee. Kwenye chumba cha maombi. Aleluya, kwa tunavunga tunafunga vyumba vya malalamiko, tunaingia kwenye nini? Vyumba vya maombi. Paulo anasema siachi kuomba, kwa hiyo nampigia Baba magoti. Nao nampigia Baba magoti ni, ni, ni, ni, ni kitenzi inachonyesha kuendelea. Kwa hiyo nampigia Baba magoti, sio nilimpigia Baba magoti, nakumbuka hiyo, sio nitampigia Baba magoti. Nampigia Baba magoti, maana yake, kwa ajili ya watu kujua upendo wa Mungu, kuweza kutimilika utimilifu wote wa Mungu nifanye nini? Ni tabia ya fanya nini? Kumpigia Baba magoti, Ninaomba kwa ajili yao continuously consistency kwenye prayer. Maombi yana matokeo, maombi yana matokeo, maombi yana matokeo. Shida ni kwamba wengi wamekata tamaa walipoomba kidogo. Ndio maana Biblia haituambi tuombe push. Anasemaje? pray always. Pray always. Mimi naamini kabisa ya kwamba watu wengi zaidi ambao tumekuwa tukiwaombea, tukiendelea kuwaombea, tutaanza kuona matokeo ya kazi ya Mungu kwenye maisha yao. Haleluya, haleluya, haleluya! Nakumbuka kuna wakati fulani nilikuwa najadiliana na mtumishi juu ya chuo fulani Arusha, ilikuwa inasumbua yani, nikaona kama kulikuwa na trend. Unajua, mnaofa jadidi kote za wanafunzi, unaweza kujitoa, wanalalamika kila siku. Trend ya kwamba hiki chuo kiko vile vile, hakiendelei. Unaanza kuizini kiongozi, ni huyu ana shida, ni huyu ana shida, kama miezi mingapi hivi. Alafu asema nafikiri, hili jambo ni kama kushtuka, hili hili jambo tunaliapproach vibaya, tunalalamika, tunaona madhaifu ya huyu huyu, kwa kwanini aitoboi tu. Nasema embu ifanyike prayer specific kuombea hili jambo. Juzi kwa somo ripoti yao, nasema prayer works. Prayer works. Prayer works. Prayer works. Maombi anafanya nini? Anafanya kazi ndomaana asikilika kwa waamini ambao hawaendi kwenye chumba cha maombi, hawapendi kwenda kwenye mkesha, hawapendi kwenye maombi ya klasta. No, change that kwa sababu prayer nini? prayer works. Nenda kaombe <laughs> nenda kafanya nini, nenda Kaombe. Kwa tunaangalia, hiyo ni recap nzito yenye mchanganyiko. God, that's very important. Unaona uhusiano wa ma, ma, kuzaa matunda na maombi ya ufahamu. Umeona eh? Si ndio eh? Yeah. Paulo consistently amekuwa akilieka hilo. Ili mjazwe maarifa ya mapenzi yake, kutimilika mtu wa Mungu mkijazwa matunda ya haki kila sehemu. Ushirika wa imani yako ufanye kazi yake katika ujuzi wa kila kitu chema kilicho kwetu katika Kristo. Ushirika wa imani yetu uwe effective, namna tunavoshirikisha imani yetu, usiwepo na vikwazo, iwe effective. Kwa hivyo na flow. Bwana asifiwe. Kwa hivyo na flow iwe effective, yani hata mtu anapoenda injilisti iwe effective. Yaani, asistrago kuambia wengine habari za Yesu. a relax, unajua watakiwa, unapohubiri ume relax, sio ume panic. Akikataa, akikubali, akinikataa itakuaje? tajisikia vibaya? no, no, no. uwe effective uwe effective Bwana asifiwe, kwenye kutengeneza wanafunzi uwe effective, kwenye tabia yako uwe effective, kila kitu kama nani? Kristo. Usistruggle kumdhihirisha Kristo. Uwe nini? Effective. Vyote ambavyo Mungu ameweka ndani yako viwe nini? Effective katika kudhihirisha. No hindrance. Mwambie mwenzako hakuna hindrance. Mwambie mwenzako hakuna vizuizi. Mwambie hakuna vizuizi. Mwaka huu utaflow. Mwambie utateleza. Utatembea, Utapiga shwa <laughs> sio, utapita shwa. Nasema utapiga shwa bana, asifiwe. Utagundua tu, unakaa na mtu mnaongea naye mpaka ameamini hivi, tumefika huku huko. Nini? Effective na flow bana, asifi ataabai za Yesu. nnn iwe simple. Uwe nini? Effective, mazungumzo ya kawaida unakuwa nini effective, mnakula chakula mtu anaamini unakuwa nini effective. Unakuwa effective. Ndivyo ilivyo katika jina la Yesu, ndivyo ilivyo katika jina la Yesu. Kwa hiyo upendo wa Mungu ni jambo la msingi sana. Ufahamu juu ya upendo wa Mungu ndio unaotusaidia kufanya nini, kuenenda katika upendo. Waraka kwanza Yohana 4:17-19. Light kama kanisa lingefocus habari za upendo wa Mungu, Wakristo wengi wangekuwa napenda. Waraka kwanza Yohana. Nataka tusome wote, asubiri ufungue Waraka wa kwanza Yohana nne, kumi na sita hadi kumi na tisa, tisa. Tisa. tutembee taratibu wote kwa pamoja kumi na sita inasemaje? Wangapi wameshafungua? Okay, twende. Nasi tumelifahamu pendo alilonalo Mungu kwetu sisi. Umeona maneno eh? Na kuliamini Mungu ni pendo, naye akaye katika pendo hukaa ndani ya Mungu na Mungu hukaa ndani yake. kumi na saba: katika hili pendo limekamilishwa kwetu, ili tuwe na ujasiri katika siku ya hukumu. Kumbe upendo unaleta ujasiri, kwa kuwa kama yeye alivyo ndivyo tulivyo na sisi wapi? ulimwenguni humo. kumi na nane katika pendo hamna nini? katika pendo hamna nini? Ehe. lakini pendo lililo kamili huitupa nje nini? Hofu, kwa maana hofu ina adhabu na mwenye hofu aokamilishwa wapi? katika pendo. Kwa pendo inaondoa adhabu na matokeo yake inaondoa hofu. hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo, Warumi nane moja sisi twapenda kwa maana yeye alitupenda sisi kwanza. Ko, kwa kinachotusaidia tupende ni ufahamu wa namna tulivyopendwa kwanza. Wangapi wanasikia? Kwa hiyo sisi twapenda kwa sababu yeye alitupenda sisi kwanza. Ko, kwa ufahamu juu ya upendo wa Mungu ndio unazaa upendo kwa watu wengine. Iko sawa eh? Iko sawa? Aha. Kwa upendo ambao mwanadamu anatakiwa kujua kwanza, ni upendo gani? Ni kujipenda mwenyewe kwanza. Au ni namna Mungu alivyo kupenda? Iko sawa eh? Yeah. Sisi tuwapenda akasemaje? Kwa maana yeye alitupenda sisi kwanza. Kwa, tunapojifunza kusamehe, tunaangalia nini? Namna Mungu alivyo tusamehe. Bwana wazifiwe. hatusamehe ili tuwe na amani, samehe uwe na amani mm -mm -mm -mm -mm. namna Mungu alivyo tusamehe katika Kristo Waefeso nne thelathini na mbili na Waefeso tano moja anasemaje? Kama watoto wapendao, mkaenenda katika nini? Kama mkaenenda, mstari wa pili mkaenenda katika upendo kama Mungu katika Kristo naye alivyowapenda ninyi, si ndio? Eh? Au kama Kristo alivyowapenda ninyi akajitoa nafsi yake kama dhabihu. Haleluya, haleluya! kwa foundation ya upendo wa Mungu foundation ya upendo ni hii Mungu amenipenda huko mpaka hapo eh, ni nini? Mungu ame tupenda. Naomba uende waraka huo wa Yohana tatu mstari wa kumi na sita tatu mstari wa kumi na sita waraka wa kwanza Yohana tatu kumi na sita inasemaje katika moja mitatwende, moja mitatwende. Katika hili tumelifahamu pendo, kwa kuwa yeye aliutoa uhai wake kwa ajili yetu. Imeanzaje? Yeye aliutoa uhai wake kwa ajili yetu, alafu amesemaje? Imetupasa. Kilichoanza ni nini? Yeye aliutoa uhai wetu wake kwa ajili yetu, akasemaje? Imetupasa na sisi Kutoa hai wetu kwa ajili ya nini? hao Ndugu, kwa lugha rahisi anasemaje? Namna unavyopaswa kujifunza upendo kwa watu wengine unaanzia kwa namna Mungu alivyo kupenda. Kwa hiyo ile ya kusema jipende kwanza, ndivyo uwapende watu, sio sawa. Ni angalia namna alivyokupenda Mungu ili uweze kupenda watu wengine. Kwa hiyo ufunuo juu ya upendo wa Mungu ndio unamsaidia mwamini kuenenda katika upendo. Andika hiyo. Andika hiyo. Ufunuo juu ya upendo wa Mungu ndio unaomsaidia mwamini kuenenda katika upendo. The revelation of the