Ni kuchukua kwa maana ya to take advantage of, kupokea huku ni kuwa conscious na upokeaji ni kuchukua hatua, ndo lambano. Hapa L A M B A N O lambano, Kigiriki kwa kulambano. Okay, Bwana Yesu asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Yule mwanamke ambaye alikuwa anatokwa damu miaka kumi na mbili alilambanwa uponyaji. Ali take action. Alipita katikati ya watu, akasukumwa huku na huku, lakini akasema nikishika upindo wa vazi lake. Kwa hiyo naakka aliposhika, akasema ninayo <gulit> Alisema kabisa, ali take action, kulambano. Bwana asifiwe. Bwana, bwana asifiwe, kulambano. Okay, angalia hapa, Yohana kumi na nne kumi na mbili. Yesu anasema maneno ya msingi sana hapa ya kusaidia sisi. Yohana kumi na nne Yesu alikuwa anafundisha sisi kufanyika nyumba ya Mungu au sisi kufanyika familia ya Mungu, nyumbani mwa Baba yangu mna makao mengi, kama sivyo ningaliwaambia, naliwambia maana naenda kuandalia mahali. Neno mahali pale ni mahali ambapo Mungu anakaa specifically. Wengine hapa wanafikiri ni Yesu, sasa hivi Yesu kwa mbinguni anajenga mansion. Na uh, mtu mmoja alichekesha akasema, alienda mbinguni, nilishika sana. Akaona Yesu anajenga vibanda, anajenga nyumba, kakuta nyumba zingine zimefika lenta ndio maana achelewa kurudi. <laughs> Ni wengine zimefika ndio zinyaanza asema, wengine hawajanu, wengine ambao hamtoi zaka vi, viwanja havijanunuliwa. Hmm. Akasema wakati Yesu anamuonyesha vile nyumba na viwanja vya watu wengine ambao walinunua viwanja na hawajaanza kujenga kwa sababu hawatoi zaka, ili waweke hazina zao mbinguni. Maana tutafikia mbinguni kwao. Alafu akasema baada ya nini na nini kichotokea, wakati wanaongea na Yesu, mvua ikaanza kunyesha. Alivyosema hivyo nikaanza kucheka, kwamba jamani, kama mbinguni ni huku juu, unajua kupanda ndege kumenifunisha kitu ya kwamba, jamani, mvua iko hapa <laughs> mvua haiko kule. Ndio maana kuna watu sasa hivi mvua inanyesha kwenye nji zao, lakini wao wako juu na mvua hayonyeshei, mpaka washuke wapite kwenye mawingu, ndio mvua ianze kuwadondokea kutoka juu kwa mawingu, ya mvua yako hapa. Sasa huyo mtu aliyesema alikuwa mbinguni juu, kwenye mahali ambapo Yesu anajenga, alafu mvua inaanza kunyesha, wakakimbia na Yesu kujificha. Unajua, wakati mwingine wa Kristo anatakiwa kupunguza kula sana usiku, kwa sababu unaweza ukala sana usiku chakula kikukaba, unaanza kuona maruerue, unaanza kuona huko mbinguni, unakimbia na Yesu, kumbe chakula kinakimbia huko kwenye nini? <laughs> Actually <laughs> mtumi, ndugu mmoja alinishauri kitu akasema, <laughs> Wakristo wengi wanaokabwa usiku, wengi wanasema wanakabwa usiku, wengi wengi, sio wote, wengi wanasema wanakabwa usiku, wengi ni overweight <laughs> narudia tena kwa sababu kuna watu hawajanisikia. Wakristo wengi wengi, siasema wote wengi wanaosema wanakabwa usiku nenda kawacheki, kawapime uzito, kapime kawa BMI. Ni obese overweight, chansi ya kwamba utanyongwa usiku. Nenepa sana, kuna uwezekano mkubwa wa kukabwa usiku. Unakabwa na nini wewe? Lala ko, sio majinamizi, ni mwili unapambana kusurvive. Kwa hiyo badala ya kupunguza sahani menu, unaenda kwenye maombi ya ukombozi, unaekewa mikono mpaka shingo imekuwa fupi, ume, ume, umekuwa unagaragara kila siku, issue ni majinamizi ambayo baada ya mtumishi kukemea unalala tena unakabwa tena, wakati ulitakiwa ufanye nini? alafu upunguze nini sahani. ukikutana ndio maana wengine ukitaka kuwasaidia, zamani Apostle Shemeji Meleki, the, the apostle of money. Enzi hizo nikitaka kuwasaidia watu kama wa zamani anawapigaji mifungo ta saba, unawapeleka saba, baada ya siku saba hawatakabwa, kwa sababu watakuwa wamepunguza nini uzito. Unawaambia na chakula jioni kwamba jamani, jioni ukifungua kunywa supu kidogo Usipige wali kama wote. Usilipize. Wanapunguza. Sasa, mtumishi siku hizi nasikia amani, nasikia mwepesi. Yaani ile roho ilikuwa inanikaba, hazinikabi tena. Ume lose weight. Ala siwe. <laughs> Mchungaji watakiwa kujua kati ya kukemea mapepo na kukemea uzito. <laughs> Tofautisha. <laughs> Tofautisha. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Eh, mtu anaanguka kila siku nasema atakuwa na mapepo kumbe hali vizuri, unaanza kukemea pepo. Toka ulimwangusha jana, tena karibia wakati anaingia ibadani ukamwangusha pu, mnakemea mnakemea, mkicheki mwepesi hali Una mwizo, unakula sahani kiasi gani? Yaani ndo ile kidogo. Alafu, sina appetite kwenye maisha yangu umesikia eh? Menielewa <laughs> menielewa. Vitu vingine ni common sense, sio spiritual sense. Kama unakabwa usiku, mpunguza kula kwanza. Alafu usiku kula light food, kula chakula nini? Chepesi. Sawa, eh? sawa sawa, usishindane na wasukuma usiku au wamasai basi. Zamani ikiwa mdogo, nilikuwa nakula kiasi kwamba siwezi kulala kwa tumbo, lazima niangalie wapi lazima niangalie juu. Sasa kosa lilotokea, siku moja niliende kwenye nyumba ambayo wakilala usiki hawazimi taa, alafu nikala kama kawaida yangu. Kumbe niko kwenye nyumba nyingine ambayo juu kuna nini? Taa kama hizi ziko juu. Na kuambia hivi, ukiwa umeshiba, alafu kalala hivi, nikifulifuli kifudifudi, chali, ukalala chali, eh, uwezi kulala kifudifudi kwa sababu that is food, eh, unalala chali <laughs> Ukilala chali wakati umeshiba alafu ukawa unapigwa na mwanga, ndugu yangu, utaota sa. Kwanza macho yanakuwa disturb na mwanga, you will have a dream. Asema ile nyumba ina nini majini, kumbe mimi nilikuwa na nini <laughs> Bwana asifiwe. Sema tusiende tena kwenye ile nyumba wa, ni wachawi. Yaani ukilala kwenye ile nyumba, kumbe ukienda wanapika vizuri unafakamia, alafu unaweka kitumbo hii. Bwana asifiwe. Muamini yuko smart. Muamini yuko smart. Muamini yuko smart. Yeah. Kwa hili ujue unapambana unapambana na pambana, ni uzito au ni majinamizi kweli iko sawa eh? nasikia kama mapepo yanatembea tumboni, kumbe gesi imehamia hapa, imehamia hapa. <laughs> Anakuja tu mtu mwenyewe ambaye hana roho ya Mungu anakupa magnesium inaisha. <laughs> Na mtumishi ameomba masaa ngapi? Matatu, gesi yaishi, alafu jamaa mmoja hana roho ya Mungu akakupa magnesium, ukasikia mm. Mtumishi, nashukuru kwa maombi yako. Ah, ah, daktari kwa magnesium yake <laughs> imegundua kwamba hata daktari angaike vipi kwenye ushuhuda Jumapili, hawatajuagi amjasikia Mwaya kusikia mtu anasema bwana asifiwe, na nashuhudia namna Mungu alivyoniponya, yaani daktari alinipa dawa, alinichoma. <laughs> ili onekane cha kimungu usimtaje nani Ani baba alipotamka neno kwani, nikitamka neno na daktari akakopa dawa zina ugomvi. Lakini sasa madaktari, madaktari Madak, anaangalia TV, anamwangalia mtoto anavyoshuhudia alivoponywa, afu yeye mwenyewe pia ametoa dawa, afu kwenye kesi yote hajatajwa mpaka mwisho. Namshukuru sana Mungu, yani ile neno la unabii daktari asema okay. Sisi ni watumwa wenye faida, faida yao ni mshahara wake. Umeona eh? kwa Yesu anasemaje? ishiri kumi na nne kumi na mbili anasemaje? Amin, amin nawaambia, nawaambieni yeye aniaminie mimi, wangapi wanamwamini Yesu hapa? Good, yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo yeye naye atazifanya. Kazi anazofanya nani? Yesu. Hmm. Ikiwa ni pamoja na kuponya wagonjwa, hmm. Kazi nizifanyazo yeye naye atazifanya. Sema kazi za Yesu ni kazi zangu, kazi alizofanya na mimi nazifanya, kwa sababu roho yule yule aliyekuwa ndani ya Kristo ndio roho yule yule aliyeko ndani yangu. Kazi nizifanyazo nanyi mtazifanya. Ina make sense, ina make sense ye? Kazi nizifanyazo nanyi mtazifanya, asema kwa sababu naenda kwa Baba, niliwaambia kwenda kwa Baba. Tunajua Yesu ameenda kwa Baba amechukua makao ndani ya nani? Mwamini, ambapo mwamini ndipo mahali ambapo Baba anatenda kazi ulimwenguni kuweka adui zake chini ya miguu yake. Baba anatumia waamini wenye roho wa Mungu, au ambao ni makao ya Mungu. Mwamini ni nyumba ya Baba. Kwa aliposema naenda kwa Baba, basically azungumzia yeye kukaa ndani yetu. Acha Biblia jitafsiri, usitafsiri kichwani kwa, naenda kwa Baba, kwamba alikuwa anapita mawinguni. Tumia lugha ya Biblia kutafsiri Biblia, usitumie lugha yako ya Google. Kwa leo hii Yesu ameketi ndani yetu, si ndio eh? Anakaa ndani yetu akitenda kazi ndani ya waamini sasa hivi ulimwenguni. Marko anasema mojawapo ya ishara hiyo ni kwamba tutaweka mikono juu ya wagonjwa na watapata afya. Kwa lugha rahisi, mwamini ni extension ya huduma ya Yesu. Andika Kiingereza hivyo hivyo. A believer is an extension of Jesus ministry. Hata kama uelewi, naomba uandike Kiingereza ndakua na Kiswahili chake. A believer is an extension of Jesus ministry. Akisha jirani yako anaandika hicho. A believer is an extension of Jesus ministry. Mwamini ni mwendelezo wa huduma ya Yesu. Mwamini ni mwendelezo wa huduma ya Yesu. Kwa lugha rahisi, Yesu anaposema kazi nizifanyazo mimi nanyi mtazifanya, anamaanisha mkiniona nimeacha kufanya, haina maana kazi za Yesu zimekufa, bali zimetanuka ziko kwa watu wengi ambao wanaitwa nani? Waamini. Ndio maana ukirudi juu kwenye Yohana kumi na mbili akatumia maneno ya, ya, ya, ya, ya, ya kushangaza sana. Yohana kumi na mbili akizungumza extension ya huduma yake, mwendelezo wa huduma yake, alitumia lugha hii. Yohana kumi na mbili Yohana kumi na mbili mstari wa ishirini na nne Yesu anahubiri habari za kufa kwake. Sikiliza, kufa kwa Yesu sio mwisho wa huduma ya Yesu. Kufa kwa Yesu ni kutanuka kwa huduma ya Yesu, si kama nalielewa hapa. The death of Jesus is not the end of the ministry of Jesus. The death of Jesus is the beginning of the ministry of Jesus worldwide. Ni kutanuka kwa huduma ya Yesu limwenguni, ndio kifo, kifo chake ni multiplication. Angalia alivyotumia hapa Kwenye mstari wa 24 Yohana kumi na mbili, I want you to pay attention. Ukimisi hiki utaelewa kile kinachoendelea kesho mbele kwenye sura zinazofuata. Angalia 24, naomba tusome wote 24 24, asemaje? Amin, amin nawaambia, ehe, chembe ya ngano isipoanguka katika nchi ikafanya nini? Ikafa inakuwaaje? Hukaa hali hiyo hiyo peke yake, unaona, peke yake. Bali ikifa hutoa mazao mengi Iko sawa ikifa hutoa mazao mengi Kwa hiyo Yesu alikuwa anazungumza hivi in my death there is multiplication unajua kwa Mungu death is not the end of life <laughs> It <is> a beginning <laughs> kufa sio mwisho wa maisha kwa Mungu Ah, ah, Mungu hajawe kutishiwa na mtu kufa by the way. <laughs> ni sawa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ametishiwa na mtu kuhamia kutoka Dar es Salaam kwenda Mbeya. Sasa ah, nani atamsimamia Mbeya? <laughs> maana alikuwa mwananchi wangu akiwa wapi, Dar es Salaam, ila ameenda Mbeya, anasikitika sana, mama anasikitika Apostol, kwa nini umehamia Mbeya? Ulipokuwa Dar es Salaam nilikuwa nakusimamia sana kwa kutumia mkuu wa wilaya na mkuu wa mkoa, lakini sasa hivi umehamia Mbeya, mimi nafanyeje sasa? Kwa mtu akifa kwa Mungu ni kama ametoka kwenye chumba. Hey, hey, nye chumba mbili, vyumba vyote ni vya kwake, ndio <laughs> maana Paulo anawaambiaje, acheni kulia na kuomboleza kwa ajili ya watu walioondoka katika Bwana. Hasema msio kama watu msio na tumaini. Na tunajuaje? Kwa sababu Yesu ameonja kona zote. Kwanza aliwahi kuwa katika mwili, alafu akafa na akafufuka. In fact aliporudi aka aka, alikuwa, alikuwa brand new person ndani ya siku tatu, kitu manganyu ukimfungia mlango anaingia vyo. Unajua Yesu ametufundisha namna tutakavyokuwa katika miili mpya, ameshatuonyesha kwamba we hope we will have a brand new bodies. Kufumba na kufumbua miili yetu itageuzwa. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Ambayo kwenye miili hiyo hakuna distance, hakuna space, hakuna blockage. I appear when I want to appear. Bwana asifiwe. Umegundua kwamba Yesu alipofufuka alikuwa anapiga alikuwa anapiga advertiser hatari sana, unajua hilo ya kwamba mkikaa tu kwenye chumba hivi, mmefunga, mnatetemeka, hawagongei mlango, msije mkazimia, anatokea katikati yenu. Vipi sasa? Oya, umepitia wapi sasa? mimi sasa hivi sio yule, mimi sasa hivi ni na mwili mpya. Hivi wewe kwa utaalamu wako, hata kama sio daktari, hivi mtu ambaye alichomwa, alipigwa misumari na mkamwona amekufa baada ya siku tatu anakuwa na makovu kweli, naomba niulize, hicho kidonda kinakuwa kimepona au kitakuwaje? Ni kibichi kabisa, but you can see the power of the spirit of God in the body of Jesus, ya kwamba alifanya kitu ambacho kilitakiwa kipone baada ya miezi sita, pengine miezi mitatu, ikatokea ndani ya siku tatu. Ndomaana ukijua hivyo utagundua aina ya roho uliye naye. Ndomaana Paulo anapotumia neno he shall vitalize your mortal bodies. Atahuisha miili yenu, huyo roho alikuwa anamaanisha hivi, yule roho aliyemfufua Yesu Kristo ndo huyo huyo tunapatek siku hiyo, alafu tunageuka tunakuwa na miili mpya kama aliyokuwa nao Yesu alipofufuka. Kwa ufufuo wa Yesu natufundisha moja, ukombozi wetu, namba mbili, tumaini baada ya kufa ya unyakuo, nimeelezea vizuri series ya unyakuo. Haleluya, tuko sawa mpaka hapo? Kwa angalia, aina ya roho uliye naye ndio yule roho aliyemfufua Kristo. Anasema ikiwa roho yule aliyemfufua Kristo katika wafu anakaa ndani yenu, anahuisha na milioni leo katika kufa I have the the spirit of God. I have the life-giving spirit. Nina roho atiae uzima katika mwili. Umegundua kwa nini watu wanapokea uponyaji sasa? Kwa sababu yule roho aliyemfufua Yesu Kristo anaweza kutia uzima katika mwili. Si ndio eh? Ya, yeah. Anaweza akaotesha kiungo ambacho hakipo. Anaweza akaponyesha kidonda ambacho itakiwa ikae miaka mitatu minne, misiku tano, alafu kikapokea instant healing. Anaweza akahuisha. Nisikilize vizuri, figo iliyokufa, maini iliyokufa, moyo ulioharibika, he can vitalize the bodies. Goye, nikwambie kizo ikiwa tunaamini ya kwamba siku ile miili yetu itageuzwa kufumba na kufumbua, mwili huo uliochomwa sindano sana utageuzwa, utakuwa supernatural body, utaanza kufanya mambo ambayo haiwezi kufanya. Sikiliza, ikiwa tunaamini ya kwamba baadaye atakufua miili yetu, sasa hivi anaweza kuponya miili yetu, lazima atupe demonstration sasa hivi, si ndio, eh? here is a demo Unamwambia mtu umepokea uzima wa milele hata kifo hakiwezi kuondoa, alafu unamwambia yes, ndo maana hiyo, kichwa chako na kiponya sasa hivi, kukuonyesha ya kwamba huyo Roho anayeingia ndani yako anaweza akafanya sasa na baadaye. Bwana asifiwe. Mwombea mgonjwa usiwe na picha ya wewe hivi. Ah, jana nimenena kweli hivi bana, nimeombea hivi jana, nilikasirika. Hizo mapichapicha picha ndo anakufanya usiflow. Fikiria nguvu iliyomfufua Yesu Kristo ambayo iko ndani yako, na iondoke milele. When you go to the sick person, unamwambia simama, katika jina la Yesu, Yesu Kristo aliyefufuka anahuisha mwili wako, iko sawa? Kwa sababu hiyo Yesu yuko pamoja nasi, hata ukamilifu wa nini da hayapungua. The same spirit that raised Jesus from the dead. Ndo maana katika ufufuo wake, Yesu alipokufa akafufuka, ni ili amultiply kazi zake. Watu wengi wanaposomaka ile Yohana kumi na nne kumi na mbili wanafikiri hivi. Naposema amen, amen nawaambieni, kazi nizifanyazo mimi nazi, nanyi mtazifanya, naam, na kubwa kuliko hizo. Watu wengi wanafikiri kama Yesu aliponya mafua, sisi tutaponya kifafa. Hakuwa na maanisha kwamba sisi tutamshinda Yesu. hmm. Kwa sababu atendaye ndani yetu ni nani? Yeye. Ukubwa wa hiyo kazi ni kwamba alikuwa chembe moja ya ngano, alikuwa ajafa bado. Kwa hiyo, alikuwa anatoka kwa Petro anamwombea, ataenda sijui kwa mama mkwe wake, ataenda sijui kwa Yairo, atasubiriwa sijui kwa mama mama nani, ata alikuwa, kazi zilikuwa zimebanwa na kuwa peke yake katika mwili. Alipofufuka, Petro anaponya, Paulo anaponya, Filipo anaponya, fulani na hapa gfg maelfu na maelfu ya watu wanaponya. Maana yake nini? Kazi kubwa ndizo hizo, sio chembe moja ya ngano. Sasa ni multiplication. Ndio maana akasema, maana naenda kwa Baba, hakuwa anasema naondoka, maana actually naenda kwa mahali ipo pajenga ambayo ni wapi? Ndani yenu, ili aendelee kuzifanya hizo kazi ndani kwao mwamini. Mmeelewa? Sasa ni extension ya huduma ya Yesu. Kwa ndugu zangu Tusiache huduma ya Yesu ishe Yerusalemu. huduma ya Yesu iko Dar es Salaam. Huduma ya Yesu iko Tanzania. huduma ya Yesu iko Mbagala. huduma ya Yesu iko Kenya. huduma ya Yesu iko Zimbabwe. huduma ya Yesu iko Malawi. huduma ya Yesu iko Swaziland. iko Msumbiji, iko kila mahali tulipo, iko Saudi Arabia, iko Hungary, iko kila kona. Unajua kwa nini? Kwa sababu believers are there, Jesus is there doing the same work Napoza wagonjwa na ponya magonjwa yote na udhaifu wa kila aina, nafufua wafu na takasa wenye ukoma, na ponya kila aina ya magonjwa na udhaifu wa kila aina, kwa sababu mimi nimeaminika kufanyika makao ya roho. Roho wa Mungu hajakaa ya ndani yangu ili akae kama sebule aliyofungiwa asitoke. Amekaa ndani yangu ili aendelee kuzifanya kazi zake kupitia asisi. Uaminifu ni kukubali kutumiwa. Haleluya! and don't struggle to heal the sick, just heal the sick. Acha ku struggle, acha kufikiri maharage uliyokula, acha kufikiri vipi asipopona. Kazi yako? Ngoja nikwambie, kuponya wagonjwa ni sehemu ya utii wa kazi ya Yesu, kwa sababu kila alikokuwa anaona wagonjwa alikuwa anawaonea huruma. Huruma ya Yesu unayo. ilae kumwambia mtu mmoja kwenye familia moja, ikifika mwezi fulani, wenyewe wanajua hapa anakufa mtu. I just cancel the death kwenye huo mwezi kwenye familia. Sasa siku amekuja mjini, anaumwa, bahati mbaya au nzuri, mimi ndio kumpokea airport. Sasa dlat na madaktari walivyowanoko walishamwambia damu yako imeganda. Unajua, mtu anayetembea damu yake ambayo imeganda Madaktari jamani, jifunzeni lugha jamani, siwaambie ndugu zake, namwambia mgonjwa, daktari ameniambia damu imeganda, the blood is clotting. Akapanishwa ndege, nikamwambia hivi, kama utakufa utakufa, wakati mwingine siwezi kuchukua airport afu kafe baada ya mi kuchukua airport, hakuna <laughs> nilikuwa nasikia kutetemeka. Hapana, nimesema Ninachosema ndo malaika wanakimbizana nacho. Wana, hamjui ya kwamba hao ni roho wanaotumika kwa ajili ya wale watakao urithi wokovu? Mamlaka ya Mungu asilimia mia moja yako ndani yetu. Nikamwambia na kwenye familia yenu mwezi huu hafi mtu tena. Ilikuwa ni elfu mbili na kumi na tisa to this date, hakuna mtu aliyekufa tena lakini walikuwa na na, watumishi wa Mungu walivyo wanoko na wapumbavu na wajinga, wanaenda kila, wakienda kwenye mahubiri kwenye familia hiyo, wanawaambia habari za laana za ukoo. Yani, najua kuna roho zinawafuatilia. Yani mahubiri hakisha tu kuna roho zinawafuatilia ndio. Yani badala ya kuvunja trend, wanaonyesha kuna kitu ibilisi anafuatilia kwenye familia yenu. Sawa, iwe kuna kitu wanafuatilia, hamna noma. Hiyo kitu siwezi kuizuia, lazima utoe sadaka ya ukombozi. Najitoa mimi sadaka ya ukombozi, nimesema hivi kuanzia leo hafi mtu tena <laughs> watu wametoa hela mpaka wametoa makutoa na kutoa na kutoa, lakini mambo iko pale pale, kwa sababu ukipractice kitu nje ya eneo la Mungu haiwezi kuwa na permanent healing. Bwana asifiwe. You just cancel. Sema cancel, unaongea I preserve. Angalia lugha. Kristo yuko ndani yangu. Kwa badala ya kuimba kila alipopita, Yesu alitenda mema, alitenda mema, aendelee kupita na leo. Anapita kupitia nini? Mimi. Mimi ndo miguu ya Yesu limwenguni sasa, mimi ndo mikono ya Yesu limwenguni sasa, mimi ndo mdomo wa Yesu limwenguni sasa. Haleluya! Sio kama unaona kitu eh? Unatakiwa uanze kujiona kama Mungu anavyokuona. Mungu hajakuoni tu kama boksi tupu, mtu aliyeokoka, mtu aliyesema ndio kwa Bwana. Sikiliza. Kuna uhalisia mkubwa kuliko ulivyo kwenye sura yako. Paulo anaandika kwenye Wakorinto wa pili tano tunaanza kumi na saba. Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Juu yake anasemaje? Tangu sasa hatumtambui mtu yoyote kwa jinsi ya mwili. Kwa sababu kwa jinsi ya mwili mwamini haonekani anapoosa kuonekana. Akasemaje? Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Maana yake mtu akiwa ndani ya Kristo, unavyomwona nje sivyo alivyo ndani. Kilichobadilika ulipoamini, sura yako ilikuwa ile ile, ila internal makeup yako ilibadilika. Roho yako ilipokuwa imekufa imehuishwa na Roho ya Mungu, ja ndani alipokuta roho yako imekufa, akaungana naye ikawa amalgamated. Ukawa brand new spirit, the spirit of the Lord United with the spirit of a believer. Unajua maana yake nini? Hiyo inaitwa nini? New creation, kilichoumbwa upya, sio sura yako jamani. In fact uliongoka ukiwa na uliokoka ukiwa na na, na, pimples na ulikuwa nayo mpaka jioni, labda kama ulikemea, hata wiki mbili ilipita ukiwa nayo, lakini ukweli, roho yako ina makeup mpya, roho yako ina utambulisho upya <laughs> roho aliyetakaswa, aliyeoshwa, aliyesamehewa, aliyefanyika makao ya Mungu, ambaye Mungu anakaa ndani yake milele, ambaye anaweza akazitenda kazi zake ulimwenguni. Ndio maana tukasema, unahitaji nini uliweze kumtumikia Mungu? Unahitaji jambo moja, una roho wa Mungu ndani yako. Hiyo ndio God's ability, God's capacity, God's willingness, tayari iko ndani Uwezo wa Mungu, utendaji wa Mungu, mamlaka ya Mungu, utayari wa Mungu kufanya kazi ulimwenguni ni siku ile alipokupa roho wake. Wangapi ana roho wake hapa tayari? Ndio maana hebu tujifunze shule ya uponyaji. Kwa nini? Sasa Mungu anataka tuponye zaidi, sio tuponye zaidi tu, Mungu anataka tupone zaidi. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa. Iko sawa. Na kama unaisikia sauti hii wakati naongea, ugonjwa ambao unausikia maumivu yake, it dies right now. Hautaki kusikia ukweli huu, alafu kama maumivu kanapita kwa kasi, kanapita shua, nimesikia kichomi, ikachome hewa. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Ikachome hewa. Ikachome hewa. Infa kama una matatizo ya kupata kichomi this is day, is day the end. Leo ndio mwisho, sema leo ndio mwisho hivi. <laughs> Unagundua Yesu alisemaje? Nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani, alafu akageuka, enendeni. Ama! <laughs> mamlaka yote mbinguni na duniani yako kwake, yako wapi? Kwa yule aliyeambiwa nenda. Kwa sababu anayetakiwa kutangazia watu msamaha wa dhambi ni Mungu peke yake. Alafu yeye ndio anaenda kumwambia mtu, "Umeamini hiyo? Umesamewa dhambi zako milele." Hiyo unajua maana yake nini? Mamlaka ya Mungu yako ndani yako. Ndio maana tukinyamaza tunawaacha wenye dhambi wafe na dhambi zao. Hivi makundi ya Yohana alivyoandika, Yohana alivyoandika asemaje, "Wao wote mtakao ondolea dhambi wameondolewa." Wao wote mtakao wafungia dhambi wamefungiwa. Anayetakiwa kusamea dhambi ni nani? Mungu. Isaya 43:25, inasemaje? Mimi na mimi ndiye niafutae makosa yako kwa ajili yangu mwenyewe. Alafu mwamini, unaenda kumwambia mtu umesamehewa dhambi zako. Unajua kwa nini? Ulimhubiria Injili akaamini, unampa na uhakika. Nimesamehewa muda gani? Milele. Kuhu kwa inakuaje vipi sasa? Huna hatia mbele za Mungu. Actually, ulipoamini hii umehamishwa kutoka kwenye ufalme wa gizwa na kupeleka katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Uko juu ya mamlaka yote na usultani na ufalme na kila jina litajwalo, umeketishwa mahali pa juu ambapo mapepo yako chini ya miguu yako. Unamwambia mtu namna hiyo azima, kwa nini unanipa assurance? Kwa sababu ninayo hiyo assurance. Ninayo huo uhakika mpaka hapo. Do you get that? Kwa, tayari tunajua kwamba katika ufufuo wa Yesu Kristo huduma ya Yesu imekuwa multiplied. Hata hasapachemba ya ngano ikikaa katika hali hiyo hiyo, haina maana. kwa Yesu alijua, nikibaki hivi hivi napoteza, shariti nifanye nini? nife kwa, akatumia lugha ya kilimo huwezi kuotesha punje moja ya mhindi ukavuna uka, punje moja ya mhindi. Actually huwezi kuotesha mahindi ukavuna maharage. Hao aunewe mnaonaje? Kwenye principle of agriculture huwezi kuotesha maparachichi eti shamba lako ukakuta maembe lazima kuna mtu ameenda akafukua akapanda nini? Maembe. Kwa Yesu alitegemea the new creation ifanane na yeye. Anwe, mnaona? Yesu alitegemea the new creation iwe na the same identity, the same ability, the same authority kama yeye, wafanye kazi aliyowapa kama vile Baba alivyonituma nami nawapeleka ninyi. Pattern. Hallelujah. You understand that? Kwa hiyo hata kwenye matendo ya mitume hawakuwahi kusema wako peke yao. In fact a in, nikuambie, unajua unaweza kuwa na changamoto ya kuamini kwamba Kristo yuko ndani yako, ila Yesu hana changamoto ya kuamini kwamba yeye yuko ndani yako. Siara kama umeelewa, unaweza akawa wewe unaweza ukafika mahali ukasema hivi, mm, na Mungu kweli? <laughs> Ila unajua Mungu angekuwa anatumia uaminifu wako <laughs> Wokovu ungekuwa shida sana. Lakini yeye anadumwa kuaminiwa. Kama alikuja amekaa na aende. Bwana asifiwe. Inawezekana mitume walipokuwa wanapigwa wanasema Yesu uko wapi? Nimeumia sana. Yesu ungekuepo. <laughs> Au wanavomba sema Yesu hapo natafuta hisia za uwepo, sio kwamba hayupo, ndo unatakiwa ufute uh uwepo. You can continue feeling. But it was there before you felt. Ni asili. Kuna mwanamke akiamka, I feel like I'm a woman I feel like mm, I'm a woman I feel aenda kwenye kioo I feel like I'm a woman. New creation is identity in the spirit, ni utambulisho katika Roho ambao hautegemei hisia, utambulisho katika Roho utegemea hisia. Hata kama una feel Yesu yuko mbali, mpaka nyimbo umeimba, Bwana Yesu, yuko uko wapi mpenzi wangu, urafiki urafiki, nyimbo za kindi nji. Najua nilikuwa nakisikiza wimbo nakumbuka na, na filamu za kindi, ningekuwa na mabawa ningeruka upesi mili kuchukuchu hotae amuli naye, ndio wa wakristo bana <laughs> na siju <laughs> -na -na napaza sauti yangu, nalia wapi Yesu ndani mwangu, sina mwamini, hana raha, sina raha, nitamwonaye Yesu. Unajua, ukiangalia filamu za kindi alafu uandike wimbo wa Kikristo, ndo unakuja na vitu kama hivyo, unakuja comil pier Hmm. <laughs> imagine imagine, Yesu iko ndani yako? Avasikasa ningekuwa sasa. Kwanza unaimba uongo kwamba ningekuwa na mabawa ningeruka upesi, kwamba Yesu nacheza nini, hide and seek? Ameenda milimani kwa, ningeruka milimani, mabondeni, kutoka wapi Yesu naye ana kushangaa, ni mjinga kika hiyo, ni remix. Ungejua yuko ndani, kemshukuru milele. hmm. Yaani mimi siku moja nispee mic tu, afu atuaimbe umbe, halafu niko mbele, akimaliza tunasema naomba niongezee ubeti. Tatizo lako mjinga. <laughs> Haleluya! Haleluya! Yeye yeah, amefundisha sana mambo ya kukaa ndani yenu kwenye Yohana kumi na nne kumi na tano kumi na sita Alikuwa anafundisha uhakika yeye kukaa ndani hasa, babangu ni mkulima na mimi ni mzabibu, na ninyi matawi. Ninyi msipokaa ndani yangu, hamwezi kuzaa matunda. Haleluya. Alizungumzia abiding presence forever. Yesu ajaye kusema atakuwa milimani na bondeni kutafuta. Msaada wangu uko wapi? Msaada wangu uko katika Bwana. Aliyeziumba mbingu na nchi. Ambaye amesemaje? Niko ndani yako. Ndio maana kwenye agano jipya anasemaje? Nitawapa msaidizi mwingine. Msaidizi anakaa wapi? Ndani. Alos Parakletos. another helper. Ndio maana Wakristo wanakemea mapepo masaa sita, kwa sababu shetani mwenyewe anajua hawa ni wajinga. Sasa watu wakianza kuombea pepo, wanajitakasa kwanza, wakijitakasa wanaita uwepo Wanamwambia Yesu shuka, alafu anashua na malaika. Wakimaliza, wanaanza kuvunja laana za ukosa yule mtu Wa... wewe, Biblia inasemaje? Cast out devils. Subject pale nini? Devils. Cast out devils. <laughs> Sio jitakaseni kwanza kabla hamjatoa. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Tunayo mamlaka ya Kristo ndani yetu. Tunayo mamlaka ya Kristo ndani yetu. Kwa hiyo tunajua ikiwa Yesu alikuwa na huduma vibrant ya uponyaji, mwamini anatakiwa kuendeleza huduma ya uponyaji ya Yesu. Iko sawa? Yeah. So, tumekubaliana kwamba a believer is extension of Jesus ministry. I believe in miracles. Haleluya, ninaamini katika miujiza kwa sababu vitabu vinne vya Injili bwana wangu alikuwa anafanya. Unajua, ni hatari kuwa Mkristo alafu hauna maisha yaliyojaa vitu fulani ambavyo watu hawawezi kuvielezea, sio kama. Umeelewa eh? <laughs> narudia tena, ni ajabu kuwa Mkristo ambao maisha yake hayana vitu ambavyo watu hawawezi kuvielezea na we pia huwezi kuvielezea vizuri. Unaita nini muu Muujiza maana yake nini? Huwezi kuelezea kwa kutumia nini? Sayansi, biolojia au utendaji wa mbinu za nini? Za kibinadamu. Hii hapa wewe umevukaje? Nguvu za Mungu! Haleluya, haleluya, haleluya! Nguvu za Mungu. Actually, sio kwenye uponyaji tu. You have to believe to live a totally supernatural life. Si uponyaji tu. Si uponyaji tu. Si uponyaji tu. You have to believe supernatural. Yesu alikuwa anaishi miujiza uponyaji peke yake? Hapana. Hapana. I believe in miracles. Because I believe in Jesus. Tutaelewana mpaka hapo. Naamini katika miujiza kwa sababu namwamini Yesu. Unajua, ukiondoa miujiza kwenye Biblia, Biblia inabaki kama kipande cha kitabu hiki kidogo sana, kinaisha sababu, tangu mwanzo kitabu kimejaa miujiza. Tangu mwanzo niliwaambia hivi, niwaambia nii juzi ya kwamba <laughs> Wayahudi jangwani, japokuwa walikuwa wakorofi miaka arobaini, hawakuwahi kubadilisha kiatu. Unajua hawakuwa na viya, kiwanda cha viatu lakini Biblia inasema hata kiatu chao hakikuwahi kuisha 40 years okay, walikuwa hawakui kwa kiatu kilikuwa kinafanya nini? Kinakuwa pamoja na wao. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. I believe in miracles. Mwanasayansi mmoja alichambua kitabu cha Kutoka. Alafu alipomaliza anasema, "This is a total lie." Kwa sababu hana nini? Imani. It has to be a total lie to be be faith kwake. Hawezi akaelezea kisayansi ya kwamba maji alisimama kama nguzo kulia na kushoto, nchi kavu ikatokea, wakapita. it has to be scientifically a total lie. Olai, Bwana asifiwe. Akasema sisi, hata wayahudi pamoja na kwamba walikuwa wanaua watu jangwani na kuua na watu wengine. Unajua, unajua mwandishi wa Zaburi anasemaje? hatukuwa na silaha nzuri kama maadui zetu, lakini tuliwapiga. Inatakiwa kufundisha nini? Si kwa nguvu zao, si kwa nini, si kwa nguvu zao. they had a trust in the power beyond their power. Bwana asifiwe. Ni lazima ushangaa kwamba vita vingi alivyokuwa anapigana na wafalme wa Israeli wakigundua hawana nguvu. Unajua alichokuwa anakifanya, wanapanga mbele praise team yake <laughs> Didi, silaha hazina sila kazi hapa, hapa ni kuimba tu. Na ndio maana nawambiaga Wakristo, kufurahi katika roho ni jambo lenye nguvu sana, hawajui Ustaarabu ukishindwa furahi katika roho. Haleluya. <coughs> Haleluya. Haleluya. Shida ni kwamba unatumia ustaarabu wenye kila kitu. Ngoja siku ustaarabu ugome. Kila kitu unatumia kiasi cha pesa hicho mkoni mwako, ngoja siku pesa zigome. Kiasi cha ustaarabu wako ni kulingana na nini? Connection liona, ngoja siku moja connection zote zikugomee. Unampigia bro, unampigia mchungaji, apoge simu, brother apokee simu, nani apatikani huko? Peke yako unasemaje? Muulize Sauli na Sila, Paulo na Sila akiwa gerezani, connection gani wangetumia pale? Maana connection yenyewe walikuwa wamezungukwa na mageti yamefungwa Connection liopo ni askari wa Kirumi. Magerezani, wako gerezani <laughs> Kwa hapa na hana simu actually na wamefungwa mikono wakasema we are supernatural. Wakaanza kuimba sema kuimba wakaanza kuomba na kuimba na kufura katika na wamefungwa mikono riketayava eketeze kekeke ukasikia kiki, kiki, kiki, kiki. Nani aliyekuwa na push? Watu walikuwa wanafurahi katika roho. Angalia, they release their supernatural abilities. Nguzo za gereza zikaanza kuitika. Shida ni kwamba wewe ni mstaarabu sana, ukipata na madhara, sijui kama nitabaki mimi. Sa... kulia kuja kumsaidia mtu, tutajifunza wiki ijayo. Angalia kwenye Yakobo tano pale anasemaje? Kwanza, kumi na nane, mtu wa kwenu amepatwa na mabaya afanye nini? Aliye haleluya, mtu wa kwenu amepata mabaya afanye nini? Aliye apige ukunga, aliye na kusikitika, inasemaje? Mtu wa kwenu amepatwa na mabaya aombe, that's the response, aombe. Akasemaje? ana moyo wa kuchangamka Hey, hey, hey. Aimbe, amepata na mabaya, anafungulia wimbo mwanangu. Niliwaambia watu juzi kwenye kanisa moja nikawaambia hivi. Kitu kibaya ambacho watu wengi wamejifunza wakiwa kwenye matatizo, wanaekaka nyimbo za taratibu. Utapata depression kali. Inaanza kucontrol mapigo yako ya moyo mpaka yanazima kii taratibu. Biblia inasema mtu wa kwenu amepatana mabaya, aombe. Ana moyo wa kuchangamka, afungulie vibe. Aimbe haya. Wewe unajua Yakobo alitoa wapi? <laughs> wenye vita vya Israeli, mmepewa habari mbaya, kila akipewa habari mbaya mfalme na wanajeshi, nafsi zao wa zinafanya nini? Zinainama. Akasema hey! Switch kwenye moyo wa kuchangamka kumbuka, furaha ya milele iko juu ya vichwa vyao. Kwa lazima hujue, ufungulie bomba la furaha. Njia rahisi ya kufungulia furaha ni kuanza kuimba, na tunasemaje? Huku mkimwimbia Bwana mioyoni mwenu na kumshangilia. Hiyo ni, ni Waefeso ngapi? Tano, kumi nane na kumi tisa msilewe kwa mvinyo ambao mna ufisadi bali mjazwe Roho mkisemezana. Sema mkisemezana. Kwa kwenye kusema, kwenye majanga, unachokisema ni muhimu sana. Hankins, oh, Pastor Mark Hankins alisema hivi. When you are in trouble, your speech can build a pit downward or a rope upward your speech. Ukiwa kwenye changamoto, maneno yako yanaweza akakusaidia kujichimbia shimo kwenda chini, au kukupa kamba ya kuvuta kwenda wapi? Juu. Ndo maana imani kwa sehemu kubwa iko kwenye maneno. Angalia, anauambia mlima huu ng'oka, alafu asione shaka moyoni mwake, anauambia is speaking. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. you learn to <tikin> jifunza kusema neno la Mungu. Ujasiri wako katika neno la Mungu unaanza kuweka kwenye maneno ya kinywa chako. Hivi unajua unaposomaka Yakobo anaposema ulimi ni kama kiungo, ni kiungo kidogo, si ndio eh? Lakini ni ni kama ni kama nini, naitwaje ile kwenye merikebu eh? ni kama usukani kwenye merikebu kwa ulimi unaweza ukadirekti hisia na kudirect maisha. Ulimi ndio maana aliandika sura nzima akionya juu ya matumizi ya ulimi. Achana na watu wanaosema maneno matupu ya funji mvupa, hmm. maneno matupu ya funji mvupa. Hivi siku ulipolia mara ya kwanza ulifanya nini ukiwa mtu mzima? Kuna taarifa uliambiwa maneno ya kuvunja mfupa eh? Anyway, kama maneno ya kuvunja mfupa, nenda pale Lugalo jeshini pale, nenda pale katikati, sema jamani, maneno matupu ya kuvunja mfupa, askari wote ni waji, sio yatavunja mifupa. Utagundua ulimi wako na mfupa pia utavunjwa, utapata mfupa hapo hapo, watakuwekea mfupa wakuvunje. Ukianza kuambiwa lamba maji kwenye mto pale. <laughs> so words. Haleluya, aleluya, aleluya! Ndio maana Yesu anasema, kwa maneno yako utahesabiwa haki. Tutaangalia huko mbele, kwa maneno yako utahesabiwa. Kumbe maneno yanaweza kachangia hiyo haki anayozungumzia kwenye muktadha pale, kwa maneno yako ndio maana a believer must have a bible based confession. Mwamini anatakiwa uwe awe na ukiri wa Biblia nyakati zote, ukiri wa kibiblia, ukiri wa kibiblia nyakati zote. Sema ninao ukiri wa kibiblia. Kwa hiyo jambo la msingi sana. Kwa katika shule ya uponyaji wanatakiwa ujifunze ya kwamba utendaji wa mwamini ni utendaji wa roho kwa sababu ana roho ndani yake. Ndio maana anaweza kufanya mambo ya Mungu pamoja hizo ishara na kudhihirisha. Bwana Yesu asifiwe! Kwa hiyo kuna ushahidi mwingi. Nataka wiki ijayo tuangalie kwenye ushahidi wa macho, kuanzia Matayo ya huduma ya Yesu ya uponyaji na shule ambayo tunaweza kuderive kwenye huduma ya Yesu ya ya uponyaji kabla ya kwenda matendo ya mitume. Kwa nini? Kwa sababu, tunajua kwamba the more we hear the more we perceive well, tunaposikia ndivyo ambavyo tunachukulia na kuelewa vizuri, tunabeba vizuri kwenye fahamu zetu. Tukiweza kuelewa vizuri, tunafanya nini? Tunafanya vizuri, na utendaji wetu ni matokeo ya kufundishwa mara kwa mara. Pastor Kristo alikuwa anafundisha kitu kimoja siku moja, akasema hivi, unajua wakati wakiwa vijana, kati ya kitu ambacho walikuwa wamejifunza sana ni kujifunza kutembea katika uponyaji wakiwa vijana. In fact, alikuwa anatoa story yake ya kwamba yeye Mungu alikuja kumsaidia baadaye kufanya huduma vizuri kwa sababu yeye alikuwa anaona uponyaji tu ndio huduma. Kiasi kwamba yeye na rafiki yake mmoja walikuwa wanaenda mahali, walienda kwenye saluni moja. Wakaanza kupiga pawa kwenye saluni. Alafu baada ya nguvu za Mungu thiri, akaenda saluni nyingine, wakaenda kwenye duka lingine. Ikawa ni pawa pawa pawa pawa. Lakini walikuwa wafanya nini? <laughs> Hawahubiri Injili. Wakikuta watu wanahubiri Injili, sasa tunataka kuona pawa. Natakiwa oh, siende kwa nini? Kwa pamoja. Haleluya! Kama kwenye matendo ya mitume, baada ya yule kiwete kutembea, nikichotokea, Petro akasimama akahubiri watu, akaokoka. tuko sawa, eh? tuko sawa eh? Baada ya Filipo kwenda Samaria, aliponya wagonjwa wengi kwenye ule mji, lakini najua watu wengi waliamini kwenye ile mji. Bwana asifiwe! Kwa nini? Kwa sababu alifundishwa namna ya kuchukua neno la Mungu mafundisho pamoja na ishara. Kwa hiyo neno la Mungu linabeba fundisho na ishara zote pamoja, hazina ugomvi, wala ishara hazitaki kuchukua nafasi ya fundisho, na fundisho halitaki kuchukua nafasi ya nini? Ishara. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Actually kama ukisoma kwenye huduma ya Yesu utagundua Yesu alikuwa anafundisha sana kabla ya kuponya wagonjwa. Bwana Yesu asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Kwa jambo la ufahamu la kujua kwa habari ya uponyaji ni kujua kwamba Yesu ameextend huduma yake ya uponyaji kwetu leo. Yesu ameextend huduma yake ya uponyaji kwetu leo. Kwa tusipoponya wagonjwa ina maana tunamfanya Yesu aliyeko ndani yetu asionekane. Tumezuia ishara mojawapo. Kwa hiyo kunena kwa lugha mpya au kwa lugha nyingine kama ambavyo Luka anaandika kwenye Matendo ya Mitume mbili ni sign mojawapo ya kuwa na roho wa Mungu ndani yake, lakini uponyaji, in fact, kama karama kwenye zile karama tisa, kwenye ile mgawanyiko wa zile karama, kwenye kundi la kwanza, ambazo ni karama za semi, ambayo ndani yake kuna neno, kuna kuna kunena kwa lugha ya pili ni kufasiri, na ya tatu kutoa unabii. Na zile karama za semi, karama za mafunuo ambazo zina reveal, zinaonyesha vitu ambavyo kwa kawaida mwanadamu asingeona mpaka ameambiwa, ambao kuna neno la maarifa, neno la hekima na kupambanua roho, alafu na hiyo ya tatu ambayo inaitwa nini, karama za nguvu. Karama za nguvu zinatenda na vitu vinavyotendeka, vinaonekana, they cannot be doubted kwa sababu zinaonekana, zinashikika, ni power at work, ni tendaji wa nguvu za Mungu. Ndio maana ukienda kwenye uinjilisti ukimwambia mtu Yesu ni halisi, atakubishia atatumia na kitabu chake mpaka utakaposimama na kuanza kutembea kwenye hizo karama. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Akumwambia sasa, kama uko hapa na una mgonjwa unakaa naye miaka miwili ndani. <laughs> Unajua kila nikizungumza hapa ni kama vile Mungu anakumbusha jambo. Kuna wagonjwa wengi wako vitandani. Lakini wakati tunaendelea na somo hili, wagonjwa wengi walioko vitandani miezi na miezi watanyanyuka. Ina maana wengine wanaweza wasipate kutusikiliza, lakini kwa sababu wewe umesikia hii, ukienda ukaambia huyu mtu amekuwa hospitalini ameuni mwaka wa tatu kwa kwenye koma, hiyo ni chanzi yake pekee ya kunyanyuka. Unajua kwa nini? Sababu Mungu amekuwa akinisitiza kila saa watu ambao wamekaa muda mrefu vitandani This is a time to wake them up. This is a time to wake them up. Huu ndo wakati wa kuwanyanyua kwenye vitanda vyao. Haleluya! na wengine utahitaji hata kwenda mikoani utatumia simu wanaweka loudspeaker, you speak the word. Yale maneno yako hayatakuwa maneno ya kawaida, kumbuka, na Roho wa Mungu zitaenda mpaka kwenye ugonjwa na kuanza kudeal na hiyo tilafu. Unajua watu wengine wako vitandani kwa sababu mapepo yameweka pale kuna wagonjwa wengine ukianza kukemea mapepo ndo wanapona. Bwana asifiwe. Mengine sio medical, medical conditions, sio infection, sio bacteria, sio plasmodia ni demons, ni mapepo. Bwana asifiwe. Nilikuwa naongea na pasta wangu na mmoja juzi, nani, nilikuwa napewa na, na, ni, ni na taarifa ya pasta yetu mmoja juzi ambaye <laughs> alienda ku muombea mtu ambaye alikuwa mgonjwa, mtu ambaye ame- amevimba ame, ame sana mpaka hawezi kuvaa nguo. Unajua, mwanaume mpaka hawezi kuvaa tena suruali kwenye mguu huu. Uvimbe uh, ni kiasi gani? Hmm. Eh? kwamba havai tena suruali kwa sababu amevimba sana. Yeye akaenda akakemea wadudu, mguu ukafanya nini? Ukarudi. Unajua baada ya yule mguu kurudi tokea nini? Vita. Watu walisafiri kutoka mkoa mwingine kwenda kumind mchungaji. Kumbe yule mtu hakuwa anaumwa medical condition, ilikuwa ametupiwa nini? Wadudu, nguvu za giza, na akaanza kuvimba <laughs> ikarudi sha. Vita yake sasa wanamtafuta mchungaji. Umegondoa ya kwamba nguvu za giza ni halisi eh? Sinaweza kamfanya mtu akavimba mguu, mguu ukawa mkubwa mpaka hawezi kuvaa nguo, hawezi kuvaa tena suruali. Kwa hiyo naweza kamfanya mtu akawa na kibiongo kabisa si ndio? Naweza kamfanya mtu akawa kipofu, si ndio? Okay, okay. Lakini unajua kama nguvu za Mungu ni halisi, naweza kadili na hizo nguvu pia naweza kaondoa giza, na hakuna muda ambao giza iliwahi kushinda nuru, sababu giza likiwaka, nuru ikiwaka, giza haiwezi kuwa na nini, nafasi tena mahali pale. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Unajua nguvu zilizomfanya yule akapona zina uwezo kwa kuwadhibiti wale watu wasimfanyie uharibifu yule mchungaji. The same power that healed that person, protect the same pastor. Kwa hiyo there is no way wanaweza wakahamu. Physically hata wakitumia, awaende kwa waganga wanaowajua, waganga watawambia hii ngoma acha nani nayo. Hii ngoma acha nani nayo. Hii ngoma na, na wajua wao oh, hawaamini ya kwamba wewe uh, umeponya kwa nguvu za Mungu. Unajua anasemaje? Uh, umeenda kwa mganga mkubwa zaidi. Asante Yesu kwa kuwa mganga mkubwa zaidi. <laughs> Haleluya, haleluya, haleluya! Kwa tutaenda kwa watu ambao wamefungwa kwenye bondage kwa sababu ya nguvu za giza, tutawafungua. Haleluya! We can make a city very clean out of darkness, nguvu za giza Unajua, tunatakiwa tukikaa mtaa, tunatangaza kwamba huu mtaa tunaumiliki kuanzia leo, kiasi kwamba mtu yeyote akiumwa kwenye ule mtaa, unaenda unasema, ni nani ameruhusu ugonjwa uingie kwenye mtaa huu? Unajua namna ambavyo tumelelewa na mtumishi ambaye alikuwa anatufundisha sisi, haitufundisha tuwe tuwe vichaa vichaa kwa Mungu. Unajua vichaa, vichaa eh? Unaenda mtaa unasema uh, huu mtaa, ijapokuwa nilikuwa sijui kweli. Nilikuwa nikienda navua viatu hapo, nasema kwenye huu mji nitakuwa na, <laughs> nitakuwa na usemi. Hakuna operation na nguvu za giza kwenye huu mji. Who are you? I'm a man of God. I have the Roho yule yule aliyemfufua Yesu Kristo, we give him the chance to operate. Sio nguvu zetu, we are just surrendering. Aleluya! Maisha ya Ukristo ni maisha ya kusarenda. Tangu ulipoamini ulisarenda, ulisema si mimi tena naeishi, bali ni Kristo ndani yangu. that's usurenda. Naweza nikawa kazini kwangu, ni Kristo kwa anafanya kazi kazini kwangu. Acha kuwa wewe kwenye kila kitu, no start letting Jesus operate. Yesu anasoma chuoni hapa. Yesu ameamia mtaani humu. Yesu ameamia nchi hii. Yesu ameletwa kwenye kampuni hii. Sasa yeye ukishasema Yesu ameletwa kwenye kampuni hii kuna manuva tu. Eh? Imagine Yesu ameajiriwa WHO. Imagine. Imagine Yesu ameajiriwa kwenye benki. Imagine. Alafu yuko pale. Sasa kuna mtu anasema yaani, mimi kila siku, yaani nikiamka kuna mtu anazaba vibao usiku. Naogopa kwenye nyumba naambia, kuanzia leo naale vizuri. Yesu akisema hivyo atawala vizuri. Aleluya! Yeah! <laughs> Anasema kuna mambo ukishindwa uki nenda kwa yule mtumishi. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Hujaitwa uwe jibu kwenye makampuni ya watu. Umeitwa uwe jibu. Si kama umeelewa eh? Ile ya kwanza ina P, pi, ya pili ina bi. Narudia tena, hujaitwa uwe jibu kwenye makampuni ya watu. Umeitwa uwe nini? Jibu. hii <gibu> nyingine P, hii nyingine B, eh! Uiwe wakati mwingine, ngoja nikwambie, kuna makampuni hayaendelei kwa sababu yanapigwa kipapai, yanalogwa, unajua hiyo. na huko umeajiriwa pale <gibu> eti eti nini Eti kuna choma ulete, yani wakiingiza bosi, kuanzia mwezi ujao tutaanza kuingiza faida, chati itaanza kwenda hivi na umeweka mkono mfukoni, hapo ni bosi mwingine anaongea. Mwanja ni bosi kwa sababu yuko juu yako, lakini kuna bosi mwingine ambao unaweza ukajibosisha tu pale, unasema bosi, kesho hivi. Unamfahamu? Unafahamu bosi wewe? Muulize Elisha, mbele ya akida viongozi wa mji, akasema kesho, panapo majira kama haya saa saba utaunga utauza unga mzuri sana kwenye huo mji, na shairi itakuepo itakuwa supplied. Actually isiuzwe zaidi ya senti moja na nusu, iuzwe bei hiyo hiyo. Hayo ndio maagizo. Kwa hiyo kesho satizaga njaba mjini, kesho kutakuwa na chakula mjini kwa kesho sasa bwana we, we, we, wewe hujui jiografia, wewe hujui na agriculture. Mimi nimesoma sokoni, university of agriculture. Hakuna namna ambayo Mungu akinyesha mvua akifungua mbingu ikanyesha mvua siku hiyo, afu kesho tukapata shahiri, tutapata nini nini, nani akasemaje? <laughs> Cool, ila utaona, ila hautakula. Tumish wa bwana akaenda wapi? kula zake bata huko, hukoushareboseketilibihaezoaya kitara bazose ili baba ajafanya kingine chochote zaidi ya haya maneno. Stori ikaanza, wakoma wanne wako mahali, kinachowainspire ajui, ila mtumishi alishabonyesha wave begin Hawajui ah, kinachowaangaisha wako kule, wanasema sasa, tukikaa hapa porini, wajua wakoma walikuwa wanatengwa eh? wanavaishwa na nguo za bluu, wanawekwa nje ya mji. Tukikaa hapa porini tutakufa. Wakatumia hesabu za probability, tukienda mjini tutauawa, tutakufa pia ya, lakini tukienda kwa Washami wanaweza wakatua au wakatua cha hai probability pale ni half half. Kwa hiyo akasema, wakasema let's go. Wakaenda wangapi? Wanne, choice wakoma lio sija wakasema ni mtu ni, ni, ni, ni mabouncer wakoma, wakoma wanne wakaanza safari. Halafu unajua sauti, unajua, unajua wakoma wakitembea hawawezi Si ndio, eh? Hawawezi ili uone ya kwamba it was only the power of God that at work. Kwa, wakitembea ni neno lilishatangulia. Prophecy has gone ahead. Unajua nawambiaga watu, ogopa sana mtu ambaye ametabiriwa amewekewa mikono akaambiwa nenda Tanzania kafanikiwe, go and take the cities you are global minister. A, a so, nje. Okay. Swaziland, so, okay. So, Msumbiji, mipango yetu imeishia Kahama, Kigoma. Kwa maana yake kwenye mipango yetu hatujawahi kupanga. Hatujawahi kupanga, we, watu Saudi Arabia sasa hivi si, si tupanga nini mwaka elfu mbili na ishirini na tano tumalizia na nini mikoani. Hivi vingine ni Mungu anaangaika, hizi ni prophecies zinakimbizana zenyewe. Mimi sijui Kireno, ila watu wana amarka eterna tayari zimefika kule, obrigado tayari zimefika kule, najifunza <laughs> <laughs> tataratibu. Why is God doing that? Haleluya, nina unabii mimi, nina matamko mimi, nina kitu cha kimungu tayari ndani yangu. Iko sawa. Kwa wakoma kabisa kwa hakuna mtu atakayechukua naitwaje, krediti ya kilichotokea hata wakoma hawawezi kusema, you know, tulipoenda na mabuti tukapiga, wakajua yeah No, no, no, no. Ni lazima tunatembea kidogo kidogo tukinyata nyata. Yaani kwa sababu mkoma inabidi anyatenyate. Lakini Mungu anajua hesabu. Aka amplify the voice, the sound, the heaviness ya miguu yao. Walikuwa wakoma wanne walisikia nani? Nani, majeshi manne. Maana kila mmoja jeshi mzima kwa unasikia. Afu mbaya zaidi walisikia kisicho kuwepo. Walisikia nini? Sauti za magari na farasi, kwa sababu neno lilitangulia. <laughs> Shida unataka ujue, ujue, na mechanism. Huyu mtu ameambiwa lazima akatwe figo awe mzima. Ah, ah, ah, ambia wewe ni mzima katika jina la Yesu, alafu zinaanza kuja hesabu hivi, unafikiri kwa akili yako timamu hiya? Ni kwamba unapenda sana kuwa na akili timamu. Nani amekwambia akili timamu ni timamu? <laughs> You think in your normal normal mind, what is normal mind? How do we know that your name, your mind is normal? Watu wengi anafikiri akili sio amini kwenye miujiza ndio iko normal. Hiyo ni abnormal spiritually speaking, tayari unasikia majeshi farasi wakasema, hm. Tukisema tukusanye vitu vyetu tukimbie tutashikwa. Wakalamita, wakawa wamebeba vichache, wakasikia kama sauti, ili wawe wepesi, wakadondosha na mifuko, wakakimbia. Wale majamaa walifika, wakakuta kambi iko empty, kuna misosi tu imetapakaa. Wakasema isiwe shida, tupige kwanza. an empty okay, stomach is not a good political adviser, ayasema <laughs> Albert Einstein. Akala kwanza akashiba, huku pande za njini nyama zimekaa pale, umechagua kitu kilicho softi, umeweka unacheua, akacheua. Neno la bwana bado lipo, nasemaje? Hmm, tunachofanya si sawa. Nini sawa? <laughs> Kwa sababu neno lishasema lini? Jana twende tukaeleze, tukaweleze. Ah, mfalme akadoubt, huu ni mtego, wanataka tukienda hivi tuchukue chakula watuvamie atupige. Wakasema hamna, ibidi achague kikosi kido, kidogo kidogo, ili kama wakipoteza operation na jeshi akawa, mfalme akateke calculated risk, peleka <laughs> watu wachache akaenda wakakuta, ni sosi, wakaamua kufuata, wakakuta wanadondosha. Sasa hawa watu walikuwa wanakimbia kweli, hawa walikuwa wanachukua the speed of keep chaino keep choge keep nani, they are keeping the distance <laughs> walikuwa wanakimbia <laughs> aka akasema, yeah, yeah, yeah. Aka sasa tuweke utaratibu, sema tuweke utaratibu, wewe unabii unaanza kutimia eh? Sawa, eh? unaanza kutimia tuweke utaratibu, vyakula vikusanywa viwekwe mahali watu wapita, kwa nini kuchukua kidogo kidogo? Unajua walishaanza kutafuna watu kwenye huo mji. Alafu unabii bado upo akida. Kwanza bei ikapangwa ile ile ili kila mtu achukue hivi. <laughs> Huyu mtu mwenye mamlaka ambaye anapanga bei ya bidhaa ni hatari sana bwana asifiwe. Hivi e, unafikiri Elisha atakufa njaa? mtu ambaye anaweza kuamuru kitu kipatikane na apange na bei. Usisome miujiza kwenye Biblia na kusema mambo ya Biblia yabaki huko huko, mimi na maisha yangu. Mtu mmoja alikula menyu moja akatembea siku arobaini. <laughs> Yaani wakinitupa huko porinsi nitaishije? Umeenda kubii Somalia wamekuchukua wamekufungia mahali hawakupi chakula utakufa? hmm. Hichi ni chakula juzi, kitakaa mpaka nitakavyotoka hapa. Kwa nini? Unagundua kwamba kuna mtu mmoja alikula menu mmoja akakaa siku arobaini, siku arobaini. Shida unasoma kama fiction, unasoma kama hekaya za Abunuasi hmm. Alfu lela ulela Angalia kichotokea, hali ikabadilika pale. Yule akida akapangwa getini, sema getini, we akida anapangwa, si askari akida, we pita we, mimi. A, mnapitaje kawaida? Wakati kuna unabii ya kwamba utaona, lakini hautakula kabla hawajamaliza kugawana, watu wakavamia kwenye stampede. Akakanyagwa, ameona lakini hata kula, unabii umefanya nini? Kila kitu kilichosema na Elisha kilitokea. You can speak the word of God by faith and cause the waves to move. Unaweza kasema neno la Mungu kwa imani, vikaanza kusababisha vitu vijipange sawa sawa nilichokisema unawaza hizi resources zimetoka wapi? Hili jambo limeanzaje? Nani aliyemwambia huyu anikumbuke? Nani aliye? Because you spoke the word of God, inaenda inaanza kufurunyua mambo, it plan the things. Iko sawa, iko sawa, iko sawa, iko sawa. Ko that's very important. Ko utasema neno Daktari atakuwa ametoa ripoti yake, lakini anaweza akatoa ripoti yako. Sasa sana na Mungu, Don't worry, doctor. Huyu akamalizia tu safari yake, aga familia yake, aondoke. Unamwambiaje Don't worry doctor. Huyu ana miaka mingi sana, sijampangia tawi, kuna seli ambayo bado hajaanza. Analalaje kirahisi? you speak faith Mitume walijifunza hiyo kwa Yesu. We have to learn to do, not to learn to know. Yesu akamwambia mti, mtu asile tena matunda kwenye mwili huu mti huu. Kesho mitume walipoona akasema, "Allah, umekauka kweli ati." Ah, kumbe anawezekana anauliza, "Sasa bwana, nitokeni ngoja ngoja ngoja." Muamini, asema, "Bwana, mti ulio ulaani jana umefanya nini? Umenyauka mpaka kwenye." Akasema, "Ah, Mwaminini Mungu. Kwa kumwamini Mungu ni pamoja na kuweza kusema neno la Mungu likawa na matokeo. Mwaminini Mungu, akasema, amin, amin nawaambia, yeyote atakayewaambia mlima huu ng'oka, ukatupwe baharini, asione shaka moyoni mwake, hayo ayasemayo yatatokea, na yatakuwa yake. So tunaweza kusema, you can have what you say by the spirit of God unaweza kufuata kile unachokisema you can have what you say. Elisha alisema akapata, Yesu alisema alikapata, Paulo alisema akapata, Yohana alisema akapata. Tunaweza kusema na tukaona. Simama kwa bigu yako, na lazima tujifunze kus kwa ajili ya maisha yetu kwa ajili ya maisha ya watoto wetu kwa ajili ya huduma zetu kwa ajili ya seli zetu kwa ajili ya uponyaji wako kwa ajili ya uponyaji wa ndugu zako kwa ajili ya rafiki zako. you learn to speak, kusema. Anayeona matokeo ni yule atakayeuambia mlima huu ng'oka, sio atakayefikiri mlima huu uking'oka. Haleluya! Kwa ukisoma Biblia inaonekana wazi ya kwamba maneno ya mwamini sio maneno ya kawaida. Ndio maana lazima ujue namna ya ku, ku counter attack maneno. Niko sensitive na maneno kiasi kwamba there are words ukisema nakuja faster kabla hujamaliza kusema <laughs> mchungaji wangu mmoja atakuwa atasikiliza hii jana, ali-alijuzi aliandika ali, jan, ali, ali kitu inbox Akasema aa, watu waliokusikiliza sidhani kama walikuelewa. Nilikuja haraka kwake kama mbogo, nasema ye yeah. Nimeshaa neno la Mungu nasema sidhani kama walinielewa. Hiyo umeitoa wapi? Kwa nini uzani kwamba umenielewa? Nikamwambia never say that. Unaniombea ndio hapo umeblock maombi yako. Never say that. Hello, never be negative nikamwambia nimeenda kupanda mbegu, baada ya kuipalilia kwa maombi unaing'oa kwa maneno. Hata kama mtu wali... Okay, tunawahubiriaga watu dakika kumi, wanaamini na kujazwa roho. Tumetumia muda wa kutosha. Muda wa kutosha ni upi? <laughs> unahitaji muda gani utoshe mtu apokee mambo ya roho? Unajua, unaweza kuwa umeanza introduction tu, unaongea, watu wameanza convince, hujamaliza They are receiving already, usijifunge kwenye semina zetu za ndani, kambi ya masaa kumi. Usiseme nitaka kumhubiria mwenye dhambi, nahitaji masaa kumi aelewe. No, no, no, no, no. No, no, no no. Unaweza ukaanza kusema tu Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zangu, nasema sijawahi kuelewa namna hiyo, kwa akufa ovyo ovyo. Aanza kukwambia alikufa kwa sababu yangu really. Amjaongea sentensi tano. Kwa hiyo nifanyeje? Mwamini, ah, mpokee leo. Why? When wi we pray we release power. When we speak, maneno yetu si maneno tu ya kawaida. chako fungua kinywa chako nena wakati mashobekesobiakaros in the name of Jesus Natakiwa uanze kwa conscious na maneno yako. Kuna watu hapa, kinacho derive maisha yao ni maneno ambao wamekwisha kuyaongea juu yao wenyewe, juu ya huduma zao. you are fighting against your words. maneno ni mbegu. Yes, watu wanaweza wakulaani. learn to bless yourself, say good about yourself. Sema vizuri juu ya maisha yako, juu ya huduma yako, juu ya watoto yako. You have to learn. Umekuwa negative muda mrefu. Umekuwa kusema vibaya juu ya uwezo wako, juu ya huduma yako. Mimi siwezi. Mimi na changamoto. Mimi na nini? Uko conscious that negative kiasi kwamba you put them in words every time. Roho wa Mungu anakusemesha kuanzia leo. Liseme neno la Mungu. Tumepewa uwezo wa kuwa mashahidi kwa sababu Roho yuko juu yangu na uwezo wa kuwa na matokeo kwenye maisha yayo na uwezo wa kuwa na matokeo kwenye huduma. Learn to put the word of God in practice. Kabla hujatoka kufesi siku yako, sema neno la Mungu. I have the better day, nina siku iliyo bora. Asubuhi unapofanya morning devotion. Kabla hujamaliza, anza kutamka neno la Bwana. Baada ya kuwa umenena kwa lugha, ni vizuri wakati mwingine uanze kujisikizisha maneno hayo kwa lugha ambayo unaelewa. I have a wonderful life Nayo maisha yaliyo bora, nayo maisha yaliyo mazuri. Nasaidiwa na nguvu za Mungu, ninaenda nikifanya shughuli zangu na kufanikiwa, asubuhi, mchana, jioni. Hakuna hatari yoyote kwenye njia yangu, ninaepushwa na kila aina ya ubaya wa kila namna. Ninashinda asubuhi, ninashinda mchana, ninashinda jioni. Hakuna ubaya utakao nikaribia mimi na kuniharibu, kwa sababu ninalindwa na kutunzwa na nguvu za Mungu. Hakuna uharibifu kwenye njia zangu, katika jina la Yesu ninakuwa na matokeo kwenye huduma yangu. Nikufanya injilisi nakuwa na matokeo. That's how you say it. Watu wengi zaidi wanapokea Injili. In fact, hata kama umehubiria jana wote wakakataa, neno la Mungu linakutaka uendelee kulisema patiently, speaking it I have results. I have results. I have results. Ninatunzwa, ninaepushwa na kila aina ya ugonjwa in the name of Jesus. Amen, amen. Hayo yamekuelea yame, nakutakia wiki iliyo bora, wiki iliyo njema sana. Kafanikiwa katika kazi zako, uone mkono wa Mungu kukusaidia. Uone namna unavyokuwa kwenye kutamka sawa, pia uendelee kutembea katika uwezo wa kiungu na kuwa na matokeo kama mtoto wa Mungu, kama mwana wa Mungu, kama mtu aliyehesabiwa haki, utende sawasawa sawa na neno la Bwana, hivyo kafanikiwa kwenye kazi zako zote, kwenye biashara zako zote, kwenye huduma yako yote, katika kila ulilotenda kila, kila utakalolitenda uepushwe na ubaya wa kila aina. Hakuna maneno aliyosemwa ambaye ataendelea kuvuta nyuma. Utasonga mbele kwa nguvu, utakuwa na matokeo katika jina la Yesu. Katika jina, jina, jina la Yesu, kama ambapo mwimbaji wa Zaburi anaposema tauni haitakaribia hema yako. Hakuna ubaya utakao kubarikia. Utakao kubarikia. Utakao kukaribia wewe. Utashinda na kushinda kila wakati, utaona mkono wa Bwana kusaidia kila wakati, katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu. Hizo changamoto zoko nazo wiki iliyopita hautaenda nazo wiki inayofuata. Unavuka, unavuka, unavuka. Katika jina la Yesu. Unaingia Jumatatu ikiwa ni siku mpya. Unakuwa una, una na wiki iliyo bora. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Chukua sadaka yako. Lengo la kutoa sadaka ni kwa ajili ya kumiti mahitaji ya huduma. Ni mwenendo wa upendo, ni kutembea katika sawa sawa na kazi ambayo Yesu ametupa ni kutembea katika agizo la utoaji, kama ambapo yeye alitoa mwanawe wa pekee kwa. Chukua sadaka yako nzuri wakati huu, uanze kutoa kwa ajili ya kumiti mahitaji ya huduma yetu iliyobarikiwa sana.