Haleluya. Unaendelea kubarikiwa eh? Tuajifunza kwa nini Yesu alikuja. Very vital subject kuhusiana na imani yetu. Kwa hiyo tumeangalia incarnation, tuangalia kwa nini Yesu alichukua mwili. Tuangalia mambo kadhaa ambayo tunajifunza katika hili kuhusu tabia ya Mungu na kuhusu kombozi wa mwanadamu. Kwa hiyo tukaangalia namna yake ya kutuokoa kulingana na Mathayo 1:21 moja, moja, kwenye dhambi ni kupitia nini? Mateso, kufa na kufuka kwake. Ni sawa sawa eh? Ya, yeah. Lakini tukaangalia neno ambalo naweza likatumbua kidogo neno pale kwenye Luka 24:47 na habari ya toba na ondoleo la dhambi itahubiriwa. Kwa hiyo kuhubiri toba na ondoleo la dhambi kwa ni kwa jina lake. Mbona amesema kwa jina lake? Tunasema jina neno onoma maana yake nini? Ni ofisi, ni kazi, ni reputation, ni kile ambacho mtu amekifanya. Tayari juu ameshasema sema alichokifanya. Kwamba <clears throat> haya ndio yale niliyowaambia kwamba lazima yatimie yote niliyoandikiwa katika nini, torati ya Musa manabii na Zaburi. Sawa eh? Ya kwamba kwenye mstari wa sabini na sita alisema tayari kazi yake, amesemaje? Akawaambia ya kwamba Kristo atateswa na kufuka siku ya tatu. Kwa kazi ya mojawapo ya Kristo ni kwamba atateswa na kufuka siku ya tatu. Kabla tujarudi kwenye metanoia ambayo ni toba, pale tukao zungumzia, twende kwa ndugu yetu Paulo kwenye Wakorinto wa kwanza 15 anapoelezea injili imebeba kitu gani, alafu tarudi kwenye Luka 24 pale kwenye toba, tarudi kwenye toba Ma, 15, Wakorinto wa kwanza 15 kuanzia mstari wa kwanza tutasoma mpaka mstari wa nne nne. Alafu taona content ya kile ambacho tunakiita habari njema au injili au kile ambacho tunatakiwa kusikia ili tupate nini, wokovu au ondoleo la dhambi, ili tuone ile kazi ya Yesu Kristo Yeshua mwenyewe ikitumia kwenye maisha yetu. Ni habari gani hiyo ambayo tukiisikia kuhusu Kristo? Unajua lazima tuwe specific kwa swala la injili, tuwe mahususi kabisa. Injili na beba nini? Kwa sababu habari njema ni vitu vingi. Well kidogo, well, <laughs> well, juzi eh, jana leo oh, jana jana mama mmoja, mama mmoja namheshimu sana hmm. Mimi kukuheshimu haina maana utakosea, si ndio? <laughs> na siwaheshimu watu kwa sababu wanapatia, si ndio? Yeah. Namheshimu sana, aliwahi kunipa session za redio wakati fulani Arusha, aliweka wimbo fulani, nafikiri alipost wimbo unaoitwa Wakidunia, Wakidunia, kwa sababu aliyeimba ni Les Wanyika. Mnafahamu Les Wanyika? Aani watoto wa jana wengine mafahamu. Mama hapa angeitika na nyewe wa Diamond, unamjua Lesi Wanyika sasa? <laughs> wacheka dili wewe, unajua wewe si Wanyika we. Ukiona mtu asikiza Zilipendwa, muangalie mara mbili mbili. <laughs> Angalia. Kwa hiyo <laughs> kwenye huo wimbo a, a, alipata attack mahali, alikuwa amekutwa anasikiliza wimbo wa waimbaji wazee hao kama Leswanyika. Alafu kwenye huo wimbo sijui kama nitakumbuka exact wimbo lakini, unafanana na hizi. Baada ya kuweka akasema, sasa jamani, huu wimbo una ubaya gani? mi nauona tu ni wa Injili. Nikamwambia yeah. <laughs> kwa kweli, wimbo ni mzuri, una maadili, una maonyo, lakini bado sio nini sio Injili. Kwa neno Injili pale ondoa. Sema wimbo ni mzuri. Nawashukuru wazazi wangu wakati wowote ushauri wao nini nini nini nini. Anawashukuru wazazi wake, ushauri wake, nini sijui ameambiwa siacha paparasi, na nini. Kijana usitafute maisha kwa fujo. Vitu maonyo ma, ma ya wazazi kabisa ambao hata wewe unaweza kumpa mtoto wako. Lakini akaita nini? Mbona mi naona ni Injili kabisa. Sema, wewe haujui maana ya Injili. Namtu mmoja aliye kusema wimbo wa 20% ni injili mtakuwa mnaujua. <laughs> Hmm? jua tamaa mbaya, jua tamaa mbaya, context ya tamaa mbaya ni nini? Sasa kweli huyu. <laughs> <laughs> wewe umejuaje <O> 20%? Wewe. <laughs> mpaka umejua sijaokoka? Okay, wakati naimba jua tamaa mbaya mbona na ulikuwa naimba kimoyo moyo, yani dhambi nitende mimi, unajisikia vibaya, mbona unatenda kimoyo? Mbona, eh? Kwa 20% akawa anagawagawa maisha pale. Sijui ongeza kipato chako, rahisisha mahitaji yako, sijui ninua kipato chako. Kwani hawa tufanyaje? Tuambiage watoto wetu tuambi haya madude. He, Ongeza kipato chako, usitamani mali ya jirani. Sawa ha, akaipiga pale. Alafu mtu mmoja akasema, unajua kuna wanamuziki wengi wa kidunia wanaimba nini? Injili Injili kwani ni nini, nini? Mbona kila kitu kinataka kuwa Injili? Au kwa sababu ni habari njema? Sababu neno habari njema kwa muktadha wa Biblia habari zinazohusu nini njema nini? Sababu usipojua, usipojua specific habari njema ni nini, ndio ile tumefika Dar es Salaam Mtu anakuja Dar es Salaam anatubiria injili. Nilipokuja Dar es Salaam nilikuwa sina viatu lakini nayo habari njema Yesu anaweza akakupa viatu maana pia mimi anipa viatu. Nilipokuja Dar es Salaam sikuwa na mke lakini sasa hivi nina mke, njoo kwa Yesu atakupa mke. Na unaongea na mtu mwenye wake wangapi? Wanne. Na wako cute. Na hawamsumbui. Maana unaweza kuwa kimoja lakini umeshapata ume upara necessary. <laughs> Bila akunyofoi ila unanyofoka. Sasa una degree ya pili nyumbani na PhD nyingine unaisomea. <laughs> Mbona? <Mwane? laughs> Ya wake zetu ni watu wazuri. Yeye anaweza kupata kimeo ndugu yangu. Eh? Kwa hiyo sasa anafanya nini? Anakusikiliza habari njema. Anambia mimi na Ashura, nina Ashira na Ashurafu. Alafu na Amina. Zote wanaanza na A. Eh. Kwa kwa sio triple eh, A ni ni kwa hiyo eh, hiyo nne ziko nne, na uko pale kwa drupo eh hey. na uko uko uko ya nilikuja kwa Yesu, sikuwa na kiatu, lakini oh, nilikuja Dar es Salaam peku, Yesu amenipa viatu. Ukicheki aki akiangalia wardrobe yake, akiangalia kwenye shurek pale, ana viatu 250 ambayo zingine hata akumbuki alivaa lini. Na wewe umepata viatu kumi tu, unasema ninayo habari njema kwako, Yesu anaweza akakupa viatu. Sijasema Yesu hawezi kusaidia mambo hayo, lakini akufa kwa ajili ya mambo hayo. Tuko sawa? Tuko sawa? Kwa unapomhubiria mtu aje kwa Yesu, ukimwambia, kuna mmoja alipia akasema hivi, huyu Yesu anatajirisha jamani. Jo kwa Yesu ye tajiri na moa anakusikiliza pale. Anajibuje? Kumbe nimefika na amniambi Sababu kama kuwa tajiri ni kuwa na Yesu Elon Musk anajua kuambiwe mtakatifu mkuu wa Bwana. Hongera kwa kuokoka. Maona maana yake. Kwa hiyo ni changamoto kwa sababu ya nini? Njema nini? Njema nini? Habari njema lakini njema nini? Sababu injili ni neno evangelion Kigiriki, ambayo ni nini? Good news kwa lugha rahisi, oh, glad tidings. Habari za mambo ya mema. Habari za mambo ya mema. Mema ya yapi? Lazima iwe specific. Usije ukaenda mtaani ukaanza kumuhubiria mtu maharage uliokula ukaita injili. Mwona Yesu anatuma miujiza, lakini miujiza yenyewe pia sio injili. Iko sawa? Iko sawa? Kwa tofautisha msaada ambao Mungu amekupa ambao mtu mwingine anaweza kupata bila Mungu au bila kumamini Yesu Kristo. Ndio maana naogopa sana vile vikaratasi kanisani, mtu anaandaa karatasi za shuhuda alafu jina la mtu linaandikwa, naitwa sm apo nishabaji melaiki, nina ushuhuda. Kabla ya kuja kwenye kanisa hili nipojua, nimempokea Yesu alafu nimepata visa, sasa hivi naagiza mizigo yangu kutoka nini China. how is that good news ya kupeleka mtaani kwa wenye dhambi, uwaachie hiyo na nini, hiyo flyer, waje waje kanisani kesho. Hiyo inawavutaje? Sasa waje kwa Yesu kama ushuhuda? Kwa sababu practically ni kwamba kuna watu wanaenda China kila wiki na hawamjui hata huyo Yesu. Wengine ni atheist, unajua atheist, wasioamini kwamba wanaamini kwamba Mungu hayupo, lakini wanaenda, unaona Mbona? Mbona <laughs> maana yake? How is that the gospel? Hiyo inakwaje injili ambao mwenye dhambi akisikiliza atasema wow, nakuja kwa Yesu kesho. Na ndio maana kuna injili zingine unamhubiria tu mtu ambaye ni maskini, tajiri huwezi kumhubiria. Hiyo sio injili. Unaenda pale Masaki unasema jamani, au wapi uindini, jamani njoo kwa Yesu Njoo kwa Yesu. Njoo kwa Yesu atakupa nyumba. Uindini eh? Njoo kwa Yesu atakupa nyumba. Hiyo inakwaje injili? Uindini. <laughs> Simeniambia uindini, ndio mmechangamka kidogo. Inawezekana hauna gari, lakini ukija kwa Yesu sasa anakusikia anasema hivi, kwa hiyo sasa mimi naendaje? Gari ninayo, nyumba unayo, vitu ambavyo, vitu vingine wanaita injili Ukienda kwenye nchi zilizoendelea hawawezi kuhubiri. Unajua kuna nchi ambazo watu wanasoma bure, wanasoma bure. In fact wamemwondoa tu hapa Gaddafi hapa, ila watu wangeoa bure, vijana wangeanza kukimbilia kule, alikuwa na mahari, nyumba ya mabachela inajengwa kabisa, wanapewa na rais. Wa vijana wanataka kuoa, rais anawajengea nani. Lakini wakamwondoa <laughs> Watu angekimbilia kwao hapa, maana wewe nao wanasema tu, yani issue ni mahari tu, lakini mrembo naye. Kondoo hapa saka ni naye. Lakini mwana kondoo naye lakini kuni sasa. <laughs> Mwana za kupeleka wapi ni madhabahu. Bona. Kwani sasa ila kwa sababu changamoto, kwa hiyo huwezi kuhubiri kama nje kwamba njoo kwa Yesu, yakupe Gaddafi atakuwa Yesu wako. Atakupa mke, si ndio? Umeelewa eh? Lazima iwe specific. Tenda kwenye Wakorinto wa kwanza 15. Paulo anahubiri nini hapa? 15 mstari kwanza, akasema basi ndugu zangu, na waarifu ile Injili niliyowahubiri, ambayo ndiyo mlioipokea, na katika hiyo mnasimama na hiyo mnaokolewa ikiwa mnashika sana maneno niliyowahubiri, niliyowahubiri, isipokuwa mliamini bure. In fact, hiyo ya kushika na kusimama maelezo yake yuko chini. Sio kwamba walikuwa hawajaamini. Mm-mm. Mm -mm. Hii shida alikuwa na deal na tatizo la watu walikuwa wanasema mtu akifa hamna ufufuo. Kwa anaambia kama hamwamini kwenye ufufuo, hamsimami kwenye mlichokiamini mwanzo. Ya kwamba ikiwa nimemwamini Yesu Kristo aliyefufuka, ina maana muamini akifa atafufuliwa. Iko sawa eh? Kwa hamaanisha kwamba hawakumwamini Yesu mwanzoni. Changamoto yake ni kwamba hawasimami na walichokiamini ya kwamba ikiwa Yesu amekufa na kufufuka kwa ajili ya dhambi zangu. In fact, muamini akifa atafufuliwa ambaye ameelezea huku chini, kama Kristo hakufufuka, imani yetu ni bure, mngalimo katika dhambi zenu. Kwa ndio maana hapa anasema mnayashika sana maneno ya ubiri. Anasemaje mstari wa tatu? Kwa maana naliwatolea ninyi hapo kwanza, hapo mwanzo, yani niliwapokea ninyi mwenyewe, ya kuwa, anasemaje? Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu. Kwa kufa kumetajwa, lakini rizo limetajwa hapa, kwa ajili ya dhambi zetu. Kumbuka, kumbuka kumbuka Mathayo moja ishirini na moja mtamwita jina lake Yesu maana ndiye atakaye waokoa watu wake na dhambi zao ataokoaje alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kwa namna gani Yesu amekuja kuokoa watu na dhambi zao alikuja kufa kwa ajili ya dhambi zao. Kwa, m, kwa hiyo, ma, dhambi zao hiyo dhambi lidai nini mauti iko sawa Kwa hakuja kucheka kwa ajili ya dhambi zao <laughs> wala hakuja kuwekea mikono dhambi zao zitoke alikufa kwa ajili ya dhambi zetu, na yakuwa msari wa msari wa akujaa dhambi zetu kama yanenavyo maandiko. Paulo akitumia neno maandiko, ujue anarifaa vitabu gani, Mwanzo mpaka Malaki, kwa sababu ndio vitabu vilivyokuwepo. kama yanenavyo maandiko, kwa maandiko tayari yaliyokuwepo yaliweka uhakika ya kwamba masihi akija atakufa specific kwa ajili ya dhambi zetu Iko sawa iko sawa, kwa ajili ya dhambi zetu. Alafu akaendelea mstari wa tano, akasemaje? Nne, na yakuwa alizikwa, tendaadibu alizikwa. Aha. Na yakuwa alifufuka siku ya tatu, akarudia tena kama yanenavyo maandiko. Kwa tayari ametupa parameters za injili yetu me, me. Ground za, za na mambo nayotakiwa kuhubiri, tunatakiwa kuhubiri habari za jina lake ya kwamba alikufa na kufuka, lakini lazima tuelewe alikufa kwa ajili ya dhambi zetu. Iko sawa, iko sawa, lakini huwa siku zote anasema hivi, tusiishie tu kwenye kufa, kwa sababu hata anapoelezea msalaba inabidi uelezee vizuri mpaka kwenye kufa kwake, sababu dhambi zetu hazikushughulikiwa kwenye mti wa msalaba peke yake. Tuko sawa eh? Tuko sawa kwa sababu alikufa kwa ajili ya dhambi zetu, lakini vipi kama asingefufuka? Ni sawa na mwanajeshi ameenda vitani, vipi kama asingerudi? Hatuna ushindi. Tuko sawa? Kwa kushinda mauti ni kuonyesha ushindi wake dhidi ya hizo dhambi. Ndio maana nasema na kuwa alizikwa, very important, na kuwa alifufuka siku ya tatu kama yanenavyo maandiko pia, iko sawa kwa ufufuo wake na kufa kwake, vyote ni vya msingi. Na ndio maana Paulo kwenye Warumi nne ishirini na tano ameelezea, in fact tarudi hapo kumi na tano ameelezea habari za kufa kwake. Pia alisemaje? Alitolewa kwa sababu ya makosa yetu. Neno makosa pale unaweza kuweka dhambi pia, alitolewa kwa sababu ya dhambi zetu na kufufuliwa ili tupate kuhesabiwa haki. Naomba nieleze maana ya haki kidogo. Neno haki pale kwenye muktadha na kufuliwa ili tupate kuhesabiwa haki. Wakati kwa sababu mstari wa kwanza nazungumzia Ibrahimu eh? Kwenye Warumi nne basi nini baba yetu Ibrahimu kwa habari nini na nini... kwa sababu anazungumzia Ibrahimu neno haki kwa Ibrahimu ilikuwa ni nini? Lazima tuangalie neno haki kwa muktadha neno la Ibrahimu alivyosema right au oh, righteous Ibrahimu alimwamini Mungu, ikahesabiwa kwake kuwa haki. Ibrahimu aliamini nini? Alionyeshwa familia ya Mungu nakumbuka, eh? watu kama nyota za mbinguni, familia ya Mungu katika mazingira ambayo Ibrahimu ana taarifa ya mvurugano uliokuwa wapi. Kumbuka Ibrahimu yuko sura ya ngapi? Ibrahimu anaanza sura ya ngapi? Kumi na moja, mwishoni habari zake, amizikwa kumi na mbili, lakini anatajwa kwenye sura ya kumi na moja. Okay, naomba niulize kwenye sura ya kumi na moja kulikuwa na changamoto gani yeah? Mwanzo kumi na moja kuna changamoto gani yeah? Ah, ah, ah. Nini kumi na moja kulikuwa na nini? G garika iko kumi na moja? yes! Babeli, Babeli ilikuwa ni changamoto, Mungu alikuwa amekubaliana kilichofanyika Babeli, ujenzi wa mnara wa Babeli. Kwa nini basi? mwanadamu alikuwa amefanya nini? anajitahidi kutafuta Mungu kwa njia yake, ambayo hiyo haiko sawa. iko sawa? iko sawa huo sio sawa na mpango mpango wa Mungu. Ni Mungu mtafuta mwanadamu kwa namna yake, lakini akasema hivi sisi tujenge ili tuweze kumfanya nini, kumfikia Mungu. Ukatokea nini, mvurugano wa nini, lugha. Tuko sawa, tuko sawa. Tuko sawa sawa, yeah. Inafanana na Mwanzo, ndiyo, kwenye kitabu cha Mwanzo ngapi pale mbili na fact, na tatu pale, nyoka alikuwa anawaambia watafute kile ambacho mungu anawapa kwa njia yao yeah. Mungu anajua mkila matunda ya mti huo mtafanya nini? Mtakuwa kama yeye. Naomba niulize, Mungu hataki atakite kama yeye. Tumetoka kusema leo asubuhi, alivyo ndivyo tilivyo sisi, nini sura na mfano wake. Kwa nini mkwaze Mungu sisi kufanane na yeye? Issue haikuwa sio kufanana na yeye, issue ni kwa nini kupata hicho alichosema Mungu kwa njia yako. Kwa mfano dini zote zinatafuta kuepushwa na hatari ya milele, dini zote halo, hata kama asitumie neno milele, ila wote wanatafuta. Kwa nini wanakosea? Kwa sababu wanatafuta kwa jitihada zao. Tuko mpaka hapo eh? Kwa kufanana naye sio ishu, sio ishu a sababu, Mungu anasemaje? Natumfanye mtu, kwa nini sura na mfano wetu. Hataki tufanane naye, iko sawa. Kwa kufanana naye ni mpango wa Mungu katika Kristo, tunafanana na Baba yetu, tuko sawa. Kwa hiyo haiwezi ku make sense, lakini niwaambie ukweli, shida na ugomvi tulionao leo na mafundisho ya dini nini. Mafundisho ya dini yanakwambia nini? Utaenda mbinguni kwa jitihada zako. Lengo ni lile lile mbinguni, lakini kwa nini? Kwa jitihada zako? Wanataka uhesabio haki, lakini kwa nini? Kwa matendo Wakikuona unasisitiza kuhesabiwa haki kwa imani, wanasikia hasira isiyo ya kawaida. Kwa nini wanasikia hasira isiyo ya kawaida? Kwa sababu unapambana na nyoka kwenye bustani ya Eden. <laughs> Unafikiri nyoka ameacha kazi? Nyoka yuko mpaka leo. <laughs> Kwa sababu roho yule anatenda kazi wapi? Ndani ya wana wa kuasi. Wanachukia ukihubiri haki ni kwa imani Iko sawa anasemaje eh? hivi ndivyo Mungu alivyosema. Mungu anajua kwa ana, anakuambiaje ndugu, mbinguni sio lele mama, jitahidi kwa target ni ile ile. Hata dini zingine zinatafuta ahira, wanaita ahira kama Waislamu wanakini, wanataka nini? ushike swala tano, ujitahidi kutoa zaka. Anasema ukijenga msikiti unajenga nafasi yako ahira Mungu anazikumbuka zaka zako na sadaka zako <laughs> kwa kujenga msikiti. Mtumishi wa Bwana, hiyo ni tiketi ya moja kwa moja kuingia ahera. Kila mara watu watakuwa ingia na kuabudu, umeingia moja kwa moja ahera. Hata Wabudha wanaamini ukitenda mema. Wahindu, mfano Wahindu wanaamini nabidi utende mema ili baadaye kwenye kuinkaneti kuzaliwa tena uzaliwe mtu au ng'ombe kwa sababu ng'ombe ni mungu k au ng'ombe mzuri. Lakini ikiwa utenda vibaya utazaliwa sisimizi, si utaishi ngapi kabla hujakanyagwa ukazaliwe tena? Umeelewa maana yake eh? Zote zinafundisha ya kwamba kuna kitu unachotakiwa kupambania Ukija kwa Yesu anakwambia nimekupambania. Wanakasirika, wanakasirika. Ninakwambia hivi, hata wapagani wanaweza kukasirika kwa kuambia Mungu amelipa deni ya dhambi zako. kwa sababu so, watu wanapenda kufight fight, fight, kila kitu kupambania. kwa anasema hivi alitolewa kwa sababu ya makosa yetu na kufufuliwa ili tupate kwa Abrahamu. Alikuwa ameona nini kilichotokea kwenye Mwanzo kumi na moja kirekebishwe, maana yake ulimwengu ambao kila mtu amemfikia Mungu kwa namna ya Mungu, hao wanaitwa nini? Watoto wa Mungu, watoto wa Mungu wanapatikana, angalia hawazalii si kwa mwili si kwa damu, wa efe nani? Yohana moja kumi na mbili pali bali ni kwa Mungu. Mungu ndiye anayezaa uweza wa mungu asema wote waliompokea aliwapa uwezo sio uwezo wa mwanadamu ndio ametumia? ametumia damu na nyama pale sio kwa mapenzi ya mtu maana yake ni kazi ya mungu kuzaa watoto wake ulimwenguni inahitaji kazi yake ndio maana yesu akaja ndo maana sisi tunaitwa nini uzao wa ibrahimu sawasawa na ahadi hiyo ni ngapi galatia tatu ishirini na sita hadi ishirini na tisa sawasawa na ahadi sisi ni watoto wa mungu sisi ndo Ibrahimu aliona, aliona nini? Familia ya Mungu ulimwenguni, watu wasio na hatia katika pendo, watu wenye roho wa Mungu, uzao wa Mungu ulimwenguni uliopatikana kwa nini? Kwa kazi ya Mungu mwenyewe kwa maana yake, kwa ufufuo wake ndo tunahesabiwa haki. Maana yake mtu akiamini ya kwamba Yesu Kristo alikufa kwa sababu ya dhambi zake na kwamba amefufuka kutangaza ya kwamba nimemalizana na kinachowazuia kama kiambaza msiwe pamoja au msiwe katika ahadi ile ya Mungu ya ukombozi. Nimeshashughulika nacho, ndio maana nimefufuka. Ndio maana kilichokuwa kinasumbua kwa Wayahudi ni kusema kwamba Yesu anaishi, na mpaka leo watu walilipwa waseme kwamba ameondolewa. Kwa nini? kwa sababu alitaka kuharibu ushahidi ya kwamba ufufuo wa Yesu Kristo ni tangazo la wazi ya kwamba Mungu ameshughulika na kile ambacho kilikuwa kinatunyima nafasi katika Mungu, dhambi zetu. Na ikiwa ameshughulika nazo, basi tuna ujasiri mbele za Mungu. Sema tuna ujasiri. Tuna ujasiri ya kutokuwa na hatia kwa sababu ya kazi yake. Sema kazi yake. Sema kazi yake. Kwa hiyo bila ufufuo peke yake kufa peke yake bila ufufuo haitoshi. Ni sawa na kusema askari ametupenda sana, akaenda kupigana goma, akaja amekufa, amemaliza vita. Hapana. Kwa ufufuo ni tangazo la wazi ya kwamba Mungu ameshughulika na dhambi zetu. Tuko sawa eh? Ndio maana kwenye Wakorinto wa kwanza sura ya kumi na tano hiyo hiyo. mstari wa kumi na nne akasema kama Kristo hakufufuka, basi imani yetu ni bure kuhubiri kwetu ni bure na imani yenu ni bure. Akasema kuhubiri kwetu nini bure na imani yenu ni bure. Unaona, kwenye mstari wa kumi na saba anasemaje? Kama Kristo hakufufuka imani yenu ni bure akasemaje? Mngalimo katika dhambi zenu. Kwa hiyo ushahidi ya kwamba wewe hauko kwenye dhambi zako au umeondolewa kwenye hatari ya dhambi nini? Ufufuo wa Yesu Kristo. Kwa ufufuo wa Yesu Kristo ni tangazo la wazi ya kwamba Mungu amemalizana na tatizo lenu linaloitwa nini? Dhambi. Kwa ufufuo ni demonstration ya nguvu ya Mungu juu ya dhambi. Kwa sasa unaona sasa ya kwamba Yesu alikufa kwa ajili ya nini? Dhambi zetu. Lazima uzikusanye zote pamoja. Na kuwa siku ya tatu alifufuka. Paulo anapohubiri kwenye Matendo ya Mitume ishirini na sita, anasemaje? Kwa kufufua wa wafu atawatangazia habari za nuru. E, mfungua matendo Matendo ya Mitume ishirini na sita. Matendo ya Mitume ishirini na sita mstari na, Matendo ya Mitume ishirini na sita mstari wa kumi na ishirini na mbili ishirini hadi na tatu. Ishirini na sita mstari wa ishirini na mbili hadi ishirini na tatu. Matendo ya mitume. Acts 26. Matendo ya mitume ishirini na sita. Mstari wa ishirini na mbili hadi ishirini na tatu. Some wote nasemaje? Amesoma mtu mmoja tu. Moja mitatu? Turudia tena wote. Basi kwa kuwa nimeupata msaada utokao kwa Mungu, nimesimama hata leo hivi, nikiwashuhudia nani? wadogo kwa wakubwa, wala sisemi neno. Maana yake injili ni spesifike, sisemi neno ila yale ambayo manabii na Musa waliyasema, kwamba yatakuwa asemaje? Ya kwamba Kristo hana budi kufanya nini? Kuteswa, na ya kwamba ye kwanza kwa kufufuliwa kwa wafu atafanya nini? Atangaza kwa habari za nuru, habari za nuru nitangazwa, natoka wapi? Kwenye ufufuo wa Yesu Kristo. Kwa kufufuliwa katika wafu atatangaza habari za nuru kwa watu wake na kwa mataifa. Angalia, ufufuo wa Yesu Kristo una include Wayahudi na wasio Wayahudi, kwa watu wake na mataifa. Kwa hiyo Ibrahimu aliona hivi, ndiyo aliona nini? Jamaa zote za dunia, hapa anasemaje? Kwa watu wake na kwa mataifa. Kwa hiyo injili ya Yesu Kristo inamkusanya kila mtu ndani ndio maana kwenye Galatia anasemaje? Hakuna myahudi wala Myunani, hakuna mtu huru wala mtumwa, hakuna mtu mke wala mtu mume haku, walio mbali na walio karibu, wayahudi na wasio wayahudi, tuko sawa mpaka hapo, tuko sawa mpaka hapo. Kwa anaona dunia ikigeuka kuwa kitu kimoja, hakuna mgawanyiko tena, ya kwamba ulimwengu wote unamwamini Mungu mmoja. Hiyo ni kazi ya Injili. Injili haitenganishi watu, Injili inaunganisha watu. Ndio maana Injili ukimhubiria tajiri anajiona yuko sawa na maskini. <laughs> Injili ambayo inawafanya matajiri wanyanyue mabega mbele ya maskini, hiyo sio Injili. Ndio maana ogopa sana kanisa ambao matajiri wanajisikia vizuri, maskini wanajisikia vibaya, au kanisa ambalo maskini wanajisikia vizuri, matajiri wanajisikia vibaya. Wanajua maana yake nini? Hiyo ni business. Injili ndio maana watu wengi wanafikiri wa Biblia inafundisha mfumo dume. Biblia haina mfumo dume, ni kwenye Biblia peke yake. Unasikiaje katika Kristo hakuna mtu mume ala mtu mke? Hajasema haikubali jinsia, no, lakini utambulisho wetu katika Kristo unafanana. Hakuna mtumwa au mtu huru, tungeweka leo nini? Hakuna bosi na mfanyakazi, aliyekuajiri na uliyemwajiri Mkikutana kanisani mnanyanyua mikono kumtaja Mungu mmoja, kwa heshima inayofanana. Kanisa ambalo watu waliooa wanaheshima kuliko wale ambao hajaolewa ni shida. Tukinyanyua mikono wote, aliye single na ambaye ameolewa au ameoa, tukianza kumtukuza Baba, utukufu wa Baba unafanana kwetu sote. Kwa nini? Katika Kristo tunafanana. Injili lazima itulete kwenye union, katika umoja. Habari ambazo zinawafanya baadhi ya watu wajione superior kuliko wengine, hiyo sio injili, hiyo sio injili. Injili ambayo inawafanya watu wajisikie vizuri wa aina fulani, ukiwahubiria Wamasai wanaelewa, ukiwahubiria Wachaga waelewi, hiyo sio injili. Ukienda kwa wajasiriamali inabadilika. Kana unakuwa na fellowship ya wafanyakazi kuwafundisha kufanikiwa kibi, kibiblia kibiashara. Kufanikiwa eneo la kazi kibiblia. Alafu matajiri kufanikiwa eneo la biashara kibiblia. Maskini namna ya kutoka kwenye umaskini kibiblia. Wakusanye wote wafundishe kwa pamoja, wengine wachanganyikiwa. That's not the gospel. Ushauri wa kibiashara, uwekezaji, kuweka kue, akiba sio injili, sio injili. Injili injili ambayo ukihubiri kwa mtu mwenye matendo mema anasema kama Cornelio anasema wao, alafu kwenda kwa, kwa mwizi msalabani haiwezi kumwokoa hiyo, ni shida. Injili ukihubiri kwa mwizi msalabani. Ukahubiri kwa Kornelio. Inatakiwa ilete matokeo yale yale. Kornelio ambaye ni mtoaji sadaka, ni mtu anayeomba, lakini kioja hajamwamini Yesu Kristo, wote wanahitaji Injili mmoja. Mwamini Bwana Yesu na utaokoka. Mtu wa gereza aliambiwa askari aliombeje? Muamini Bwana Yesu na utaokoka. Matendo ya Mitume 16:31. Muamini Bwana Yesu na utaokoka. Kornelio aliambiweje? Huyo manabii wote humshuhudia kwamba kwa jina lake kila amwaminie, nani amwaminie, atapata ondoleo la dhambi. Kwa imani, inatuunganisha imani, natuunganisha imani, nawaleta watu wote pamoja, tumoja Akasema hivi, mimi mwenye rasta ukinihubiria injili nitaamini kweli? <laughs> rasta rasta <laughs> kidogo ningwambie, unajua mi ni Masai hivi. Unajua Masai wanaume wanavaa rasta au mjui? Najua mjui. Mi nikiamua kuvaa kimasai hapa, mtanikataa kwa Wamasai wanawake wananyoa upara, wanaume wanafuga nini nywele. Naonaje nikitokea kimasai siku moja? Bwana asifiwe. Haleluya, tunaelewana ndugu zangu. Kwa hiyo injili inaleta nini? union inaunganisha watu, mkutana kanisani, hakuna mtu ambaye mshahara wake unasoma kwenye uso wa mtu sae. so, yeah. si tunaolipwa milioni tano tukae wapi? hapa mbele, nyie makapuru mnalipa laki moja moja nyuma. Mchungaji, akitoka anamsalimia, anaangalia pale, What is that? Huh? Haleluya, mana it has to the gospel is the unifier. Ulimwengu uliovurugwa unahitaji njiri, na ndio maana tukinena kwa lugha huhitaji mtu kutafsiri, wote tunaongea lugha moja, anasema Yesu asifiwe, praise Jesus. Lakini tukisema tuanze kumwomba Mungu wetu, tunapiga raka ya Baba anayetafsirina mwambia kakae. Kwa nini tumeswichi kwenye nini? Umoja wa imani yetu, wote tunaanza kuongea lugha ya Baba yetu. Angalia. Mpango wa Mungu ni kuturejesha katika nini? Umoja, one family, one lord, one father, one spirit, one language. Na ngoja niwaambie ukweli. Tunapoendelea kuhubiri injili. Najua wengine wanafikiri dunia itaangamizwa. Mungu ana mpango wa kutengeneza dunia yenye watu wa aina moja wenye lugha moja wenye baba moja wenye familia moja. Mungu hajaumba dunia ili iharibu siku moja. No, no, atairekebisha iko kwenye state aliokuwa. Ndo maana Yesu amekufa kurudisha kile ambacho anatakiwa kuepo. Kusiwepo na confusion iliyoko wapi? Wa mwanzo ngapi? Kumi na moja. Kuwe na dunia ambayo tuna language moja, baba mmoja, upendo mmoja. Hakutakuwa na Watusi na Wahutu. Haitakuepo. Haitakuwa wa Masai na Wachaga. Dunia inahitaji Injili hiyo ipone. Ubinafsi huo kusema sisi wa wao wa, wa ni kwa sababu ya ujinga wa ubinadamu ambao wamezaliwa na matokeo ya dhambi. Mungu anashughulika na dhambi ili dunia kusiwepo na vita tena, watu wote wanaosema baba yetu ni mmoja. Kwa hiyo wanaotumia Biblia kugawa watu na kupiganisha watu hawasomi Biblia hii vizuri <laughs> unasoma Warumi, ukisoma Warumi ni kama Paulo alikuwa anaunganisha nini? Wayahudi na wayunani Sionei haya Injili. Angalia maneno haya. Sionei haya Injili kwa kuwa ni uweza wa Mungu uletao wokovu akasemaje? Kwa Myahudi kwanza na Myunani pia. Kwa Injili kienda kwa Myahudi na mwokoa, kwa Myunani namuokoa. Anaposema wote wametenda dhambi na kupungiwa na utukufu wa Mungu, alikuwa anakufanya nini? Wayahudi na nani? Wayunani. Akawaambia, "Wayahudi wametembea wakiwa katika sheria, wamepotea." Akasema mataifa wamepotea pasipo sheria. Maana yake kupotea, hawahitaji na sheria, au sio? Na sheria unatakiwa tu usio na nani, na Mungu, unakuwa umepotea. Lakini Myahudi anatakiwa aje na sheria yake awakoke, mataifa anatakiwa aje na kutokuwa na sheria kwake awakoke kwa njia ya nini? Imani. Kwa imani, natunganisha imani, natunganisha Yafuta Iman. Iman sisi hapa, angalia, hatujui makabila yako ni yapi. We Mchaga hatujui, Masaya hatujui, Mnyiramba hatujui. Tunachojua ni kwamba sisi wote ni wana wa Mungu na tunakaa hapa kwa amani tuasikilize Injili ya Baba yetu. That's what is required. Serikali za dunia haziwezi kutatua changamoto za ethnicity. Mm-mm. Ni Injili pekee yake ambayo itaondoa nini? Utabaka. Sababu Injili haina utabaka. Injili haina utabaka. Na ndio maana Wayahudi walitakiwa wafundishwe hicho, waelewa kwamba Injili haina utabaka. Ilikuwa ngumu kuelewa, lakini Yesu aliwaambia, angalia kwenye Mathayo ishirini na nane alisemaje? Akawaambia, endeni mkawafanye mataifa yote. Changanya wale wanafunzi wangapi? Wote. Mathayo anasemaje? "Endeni mkahubiri injili, akasemaje? Kwa kila kiumbe. Changanya Yohana <laughs> anaandikaje? Wowote mtakao waondolea maana ya wowote, maana yake nini? Chukua Wayahudi, chukua ya Unani, chukua Wamasai, chukua Wachaga. Wowote akisikia injili anapata nini? Ondoleo la dhambi. <laughs> Haleluya! Luka anaandikaje? Na habari ya toba na ondoleo la dhambi litahubiriwa kwa nani? Kwa jina la, kwa mataifa yote Sindu, na, kwa ba, na kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi itahubiriwa kwa mnani mataifa yote. In fact Luka alirudia kwenye Matendo ya Mitume moja, akachanganya kila mtu kule ndani. Injili ni tamu, Bwana! Haleluya! Akachanganya kila mtu pale. Anasemaje Matendo ya Mitume moja nane? lakini Mtapokea nguvu hapo alikuwa ametoa kuuliza swali, vipi kuhusu sisi, utakuja kutembelea Israeli isiji nini ulete nini, nini, rudishe ni nini? walikuwa kwenye utawala wa Kirumi. Yesu akapotezea Warumi, akaenda kuonyesha kazi ya Injili. Anasemaje? lakini haya mambo hayawahusu ninyi, lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu. Angalia, kazi ya roho ni kukusanya Watoto wa Mungu ulimwengu ni wote. Lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu asemaje? Nani mtakuwa mashahidi wangu, akasemaje katika Yerusalemu yote? Yerusalemu yote unaweza ukasema bado tuko kwenye Uyahudi, si ndio, eh? Akasema na Judea yote. Judea pale ni Uyahudi wote asemaje? Na Samaria Samaria Niishi kwa Wayahudi lakini, nasemaje mvuke mwelekea wapi? Samaria na Samaria yote yote, ah! umesikia Samaria, tukajua angeishia pale. Wa Wasamaria kidogo wanafania na Wayahudi, wana wana DNA za Kiyahudi kwa sababu walijitenga wakaungana, waka, waka, waka na Wasiria, kwa walikataliwa, lakini still wana Uyahudi kidogo, Wasamaria wote, maana hata Wayahudi wa Samaria wanamwita wanamwita Yakobo, nani baba yetu, tuko sawa na Samaria Samaria wote asemaje? Na miisho ya nchi. Maana ya katika familia ya Mungu, na Watanzania wamewekwa ndani. Na miisho ya nchi, nani ambaye anajua ya kwamba injili tunayohubiri ndio itakuja kuunganisha ulimwengu kuwa kitu kimoja? That's how is going to happen Ndo maana tunahubiri kwa ujenzi, kwa sababu anajua this is the last thing the world need. Hiki ndio kitu ambacho kinahitaji, wanajua, ujue ni Yesu peke yake, sio matendo yako, sio cheo chako, sio nafasi yako, sio utajiri wako, sio status ya aina yoyote. Kristo peke yake ndio tumaini letu. Angalia anavyoiweka pale, mataifa yote, mataifa yote. Na ukitaka kujua shida ya ibilisi ni kwamba injili sihubiriwe, kwa sababu itawaleta wayahudi na mataifa pamoja, itawaleta Wachaga na Wamasai pamoja, itawaleta Wahutu na Watusi pamoja, itawaleta Wanyarwanda na Wakongo pamoja, itawaleta Banyarwanda na Banyamulenge pamoja, itawaleta Waethiopia na Wasomali pamoja, itawaleta ulimwengu wote, tutakuwa oneness. Ina nguvu ya kuunganisha kuliko mtandao wa intaneti. Haunganishi mawazo tu, tunakuwa na roho moja, tunanyweshwa roho moja tunakuwa familia moja that's why we can so preach hatuwezi kulala bila kubishi kwa sababu the world need it badala oh apostle mbona uzungumzie hali ya vita ndio mbona uzungumzie hali ya vita tuhubiri injili ili muhutu akimwona muhutu mtusi asemaje this is my family this is my friend this is my huyu ni baba yetu ni mmoja Myahudi akimwona mataifa asemaje we are one family in God mtu mweusi akimwona mweupe asemaje? Sisi ni familia moja. Tumeona mpaka hapo kwa inatuleta pamoja, ndio injili inafanya kazi. in fact ukiangalia injili zote za Paulo ungeita kwa jina moja, injili ya kuleta umoja. Ukiangalia ukaangalia kwa jina moja, angalia Wagalatia shida yao ilikuwa nini? ni watu wa sheria na watu wasio na sheria. Paulo anawaleta nini pamoja Warumi tumesoma sasa hivi, hapa ni Wayahudi na Wayunani waje pamoja. Okay, unajua Filemoni waraka ule uliandikwa sababu gani? Onesimo na Filemoni waje, Onesimo na, na, na Filemoni, yes. Onesimo na Filemoni waletwe pamoja. Angalia, alikuwa hakufai, nimemhubiria injili, ameokoka, usimtazame tena kama mtumwa, sasa hivi anakufaa, kama unamdai, msamehe, pamoja, familia moja, familia moja. That's how he works. Chochote ambacho kinawafanya watu wengine wengine wajione wana thamani kubwa kuliko wengine, sio njia ya Yesu Kristo. Njia ya Yesu Kristo inatuleta pamoja. Inatufanya familia moja. Inatufanya tuheshimiane. Hatusalimiani kwa kunyapapaana, tunajua we are one family in God. Ndio, injili inaleta Hallelujah. Hallelujah. Kwa hiyo ndio maana Paulo asema kwa watu wote, kwa watu wote pale tuliposoma kwenye Matendo ya Mitume ishirini na sita mstari wa ishirini na tatu akasema, kwa watu gani? Kwa Wayahudi na mataifa. Mstari wa 23 na kutangaza habari ya nuru, atatangaza habari za nuru kwa watu wake na kwa watu wa mataifa. Watu wake kwa muktadha ni nani? Wayahudi. Mataifa ni watu wasio Wayahudi. Haleluya! Ndio maana siku ya kwanza <laughs> siku ya Pentecost, wakati watu wanajazwa Roho, watu waliopokea ujazwa wa Roho, watu elfu wa tatu hawakujali, walipotokea wote walikuwa wa na shandaris wakimtukuza Mungu. Nikawambia shida, nilisema hivi adui atakinjili enee, kwa sababu hiyo inaondoa conflict maana tayari injili inaondoa kiburi, unamtanguliza nani mwingine, unamtanguliza mtu mwingine. Ndio maana baada ya wakina Petro kuamini, unajua shida ya kwanza nini? hakutaka kutoka nje ya Yerusalemu mitume ha. baada ya ile ambushi ya Mr. Sauli ndio unaona Filipo akaenda Samaria. Biblia inasemaje? mji wote ukalipokea neno la Bwana Samaria. Anayehubiri ni Myahudi kutoka Yerusalemu, lakini mji wote ukapokea injili Samaria. Fili Filipo akufanywa kitu. Sura ya kumi Kornelio alienda nyumbani kwa mataifa nani pani? Petro alienda kwa Kornelio. Unajua hicho tokea sura ya kumi na moja kikao umeenda kula na watu wanajisi mataifa lakini, akasemaje? Mungu hakuweka tofauti kati yao na sisi, kama ilivyotokea siku ya Pentekoste. Walikunywa Roho kama siku ile sisi, walimwadhimisha kusema wao Mungu amewapa na mataifa nini? Toba liletao uzima. Akasema amewapa na wao. Ndio akasema Mungu hana upendelea. Maana yake nini? Injili ni kwa kila mtu. Ndio maana Mungu anaupendelea. Haina maana Mungu amempa huyu gari, huyu akamnyima. Ah ah. Hazungumzi maana yake Injili ni kwa kila mtu. Sura ya 11 inasemaje? Mungu hana upendeleo. Hakuweka tofauti kati yao na sisi. In fact, hii kesi iliendelea mpaka sura ya 15. Paulo alienda kahubiri na Barnaba habari za haki patikanayo kwa imani pasipo mapendeleo ya sheria. Wayahudi wengine wakataka kwenda kuleta fujo. Akasema msipotairiwa kama desturi ya Musa hamtaokoka paulo akashindana nao aliposhindana ikawa kesi kubwa wakaenda yerusalemu kwenye sura ya kumi na tano paulo anasina, nani petro anasimama anaitetea injili aliyohubiri mara ya kwanza kule anasema tena hakuweka tofauti kati yao na sisi injili inaondoa nini tofauti unafikiri goma inahitaji nini injili interahamu inahitaji nini injili M23 wanahitaji nini? Injili. FLDR wanahitaji nini? Injili. Kagame anahitaji nini? Injili. Tshisekedi anahitaji nini? Injili. Wakongo anahitaji nini? Injili. Wahutu anahitaji nini? Injili. Kila mtu akiokoka anajifunza kuenenda kama Kristo. Sasa hivi ningekuwa tunaombea ukuaji wa kiroho. Wajifunze tabia za Mungu. Waache tabia ya kutanguliza vitu. Kama ni Umoja wa Mataifa, sijui Monuski, sijui anahusika. Hawa wanahitaji nini? Injili dunia yote ijazwe maarifa ya utukufu wa Bwana. Kwa hiyo Injili ndio dawa ya tatizo la kisiasa. Injili ndio dawa ya tatizo la kiuchumi. Injili ndio dawa ya tatizo la magonjwa. Injili ndio dawa ya tatizo la climate change, kuharibika kwa dunia. Injili ndio. Umoja wa Mataifa inahitaji Injili. Injili, dunia inaharibika kwa sababu binadamu ameharibika. Dunia ina respond uharibifu wa mwanadamu. Mwanadamu akipona, dunia inapona. Viumbe vyote vinaugua vikisubiri kudhihirishwa kwa wana wa Mungu, kwa kila kitu kinataka kuona dunia imejaa watu gani? Wana wa Mungu. Ndio maana mpango wa Mungu nini? Kua dunia kuijaza dunia na maarifa ya utukufu wake kama vile maji yaifunikavyo bahari. Naambia tuko Mbeya, tuko Nyanda za Juu Kusini, lakini tunawaza uchache, tukiwaza ukanda huu, kila mtu anatakiwa kumaliza mtaa wake. Aende mtaa wa pili amalize mkoa wake, aende mkoa wa pili amalize nchi yake, aende nchi ya pili, tuende bara Ulaya, tuende Asia, kila mahali pajawe. Lakini kuna watu wamesharidhika. Una wanafunzi kumi, hawaendelei vizuri, unahudhuria local church, upo tu. Mwambie mwenzako, usifanye hivyo, usifanye hivyo, fanye hivyo. Tengeneza watenda kazi, watu ambao wataenda mahali ambapo huwezi kwenda kama ni mwanafunzi anasoma, mfundishe. Anaweza akaenda India kesho, anaweza akaenda Ulaya kesho, anaenda akafanya kazi moja mataifa kesho. Nani ajuae, unayemuhubiria injili atakuwa Filipo, aende Samaria? Nani ajuae, unayemuhubiria injili atakuwa Paulo, aende Thesalonike, aende Efeso, aende Galatia, aende kila kona za dunia? Nani ajuae? Usihubiri injili kama vile kuna option. Hubiri injili kama nisipohubiri hivi, ole wangu, ole wangu. Ole wangu. Ole wangu. Ndio maana hutaki kuruhusu chochote kizuie wewe kubiri injili. Sikiliza, usiruhusu ndoa yako, usiruhusu kazi yako, usiruhusu biashara yako, usiruhusu chochote. Usiruhusu chochote. Don't let anything come between you and gospel. Nitaiweka injili mbele, kitu kingine kikae nyuma ya injili. Mahitaji yangu yafuate nyuma ya injili. Achana naosema huduma yako ya kwanza ni ndoa huduma yako kwa kwanza ni kazi yako. huduma yako kwa... bangi huduma <laughs> yako wa kwanza ni nini? watu waokolewe, watu waokolewe, watu waokolewe, dunia yote. Asema dunia yote ni mali yangu, asema Bwana. Mungu anataka kuijaza dunia yote na maarifa ya utukufu wake kama vile maji yaifunikavyo bahari. Haleluya. Haleluya. Kila mahali, ndo mahali kwa sija kosea asimile kuambia, ukienda mtaa, alafu akwambia sisi hapa tumejaa dini fulani, sisi hatutaki Injili yenu, hatutaki na nini? Ukimaliza, usiwe mjinga. Sema hapa patajaa Injili. Hausemi kinyume, unasema sawa sawa neno la Mungu. Uko kazini kwako umemhubiria mtu Injili, akwambia mimi mambo yenu mnahubiri mimi sitaki. Mwambia hapa kwenye hii kampuni wataokoka watu wengi. Unasema sawa sana na Mungu. Haleluya! Huu mtaa alinikataa, lakini hawezi kukataa milele, watapokea injili. Maana unajua ahadi ya Mungu ni watu kama mchanga, watu kama nyota za mbinguni, watu kama mavumbi ya nchi. Kila mahali, kila kiumbe, kila mtu anafikia na injili. Na hatutanyamaza, na hutanyamaza. Haleluya! Hakuna kunyamaza, zitanyamaza ndugu zako ambao hajaokoka mwaka huu, tunaomba ndugu zetu wote waokoke, hata wale usiowapenda mwaka huu wataokoka, kwa sababu nguvu za Mungu zinaachiliwa. My brother, my sister, my mother, my in-law, shangazi, shemeji yangu, ifi yangu mwaka huu waokoke, waokoke mwaka huu. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anataka kila mtu kila mahali aokoke ambaye hutaka watu wote waokolewe na kupata kujua iliyo. Anataka nini? watu wangapi? watu wote waokolewe na kupata kujua iliyo kweli. Aliona ulimwengu wote, watu wa jamaa zote. Yohana akajaribu kuhesabu pale, akahesabu Wayahudi, akahesabu kabila hivi kumi na mbili, kabila hivi kumi na mbili. Akaambia fungua macho bro, unaangaliaje? Akasema kisha nikaona watu wengi wasiohesabika wamevaa mavazi meupe. Watu wasiohesabika, watu wasiohesabika. Ndugu <grafalmati> zangu, unapomuhubiria mtu mmoja angalia watu wasiohesabika. Usimuhubiria mwanafunzi mmoja kama vile anaishia pale pale mbea, anaishia pale pale, sijui wapi, anaishia pale pale, uh, uh, uh, sijui wapi, sijui wapi, wapi huko, uh, uh, uh, uh, kote, kila mahali. Usimhubirie kama vile anaishia kwako. Kama Injili nafia mikononi mwako. Muhubirie kana kwamba unahubiria nani? Maelfu. Nilisema jambo hili zamani. Nilikuwa na siku ninachokiongea. Nikasema hivi, nikikutana na mtu mmoja nitamhubiria Injili kama vile nahubiria maelfu. Kwa sababu one day I'll be right. Nikutana na mtu mmoja nitamhubiria Injili kama vile nahubiria mamilioni kwa sababu siku moja nitakuwa sawa. Nitazaa watu watakaozaa mamilioni. Iko sawa? Iko sawa? Kwa hapa na ubiri, sina namna nyingine ya kuhubiri kwingine tofauti na vile ubiri hapa. Na utoa moyo wangu wote hapa nikijua hapa Mungu ana watu wa kufikisha ulimu, injili ulimwenguni, bila kuangalia sura ya mtu. Hata kama unahubiria chekechea, usikunje kunje, piga straight. Wezi kujua. <laughs> Wengine tulihubiria injili sekondari, ndio tukapata passion ya huduma kule. Ukienda kubiri sekondari, acha kuangalia kama watoto wewe. Nikiwa form 3 ndo nilianza kusikia moyo angalau wa kumpenda Mungu, lakini darasa la tano ndo mimi nilianza kusoma Biblia cover to cover, mwanzo mpaka ufunuo. Darasa la tano kwenye nyumba ya Mkristo, hajawahi kunihubiria, naenda tu nasoma. Uzuri moja alikuwa anafanya kazi moja, alikuwa ananiachia taa yake ya chemli isizime, nasoma. Nasoma. Nasoma. Nafika ufunuo narudia, nafika ufunuo narudia mpaka hapo ya kuonea haya njiri, hatuonei haya njiri, ni uwezo wa Mungu ambao unaleta wokovu kwa kila amini. Kila amini, kila amini Hallelujah! Kila amini. Kwa kila mtu namwambiaje? Yesu alikufa kwa sababu ya dhambi zako ili wewe uwe na uhakika ya kwamba unaweza kwa ukamsogelea Mungu kwa roho na wewe ukaa makao ya Mungu. So, concept ya kwanza ni kwamba watu ukiwambia Mungu anataka kuwa ndani yako, anaogopa dhambi zake. Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zako ili uondoe ule ukingo unaoona kwamba unakutenga wewe na Mungu. Alikufa kwa kwa sababu ya dhambi zako, kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Kwa hiyo injili yetu ni nini? Kila mtu anakaribishwa kwenye hii familia. Kila mtu anakaribishwa kwenye familia, kila mtu, familia, kila mtu wa... hakuna sura maalum, hakuna adres maalum, hakuna mtaa maalum, hakuna umri maalum, kila mtu anakaribishwa. Haleluya! Kuangalia watu wote wanatakiwa kuhubiriwa nini? Habari ya nuru inayotokana na nini? Ufufuo wa Yesu Kristo. Tunatakiwa kuambia ikiwa Yesu amefufuka. Maana yake unapohubiri injili unatangaza kwamba Yesu ameshinda kifo na mauti. Yesu yuko hai Paulo walikuwa wanamtesa, wanamfungulia kesi, asemaje? Mtu huyo anakaza kusema mtu mmoja aitwaye Yesu ambaye alikufa, anakaza kusema kwamba yuko hai. Paulo alikuwa akisema, asema, Yesu aliye hai amenituma kuwambia kwamba amekufa kwa ajili ya dhambi zako na ameshinda, yuko hai, haleluya! Well, we have the task ahead. tunayo kazi kubwa sana ya kuwambia watu habari hizi za upendo wa Mungu, ya kwamba Mungu anawakaribisha kwenye familia yake Welcome to the family. Kwa injili ni kuwafungulia wengine mlango aje kwenye familia yake. Hauoni kufungua milango ya watu wengi zaidi? Haleluya! Kitu kibaya kinacho kitachofanya injili siende ni kwa binafsi kula ukashiba ukalala. Kinachozuia injili siende ni watu walioridhika, hawaoni kama wengine watakiwa kuja kwenye familia ya Mungu awaoni lakini Mungu anataka watu wote, sema watu wote, watu wote waokolewe, watu wote, hata kuangalia watu sura zao, ustadhi anahitaji injili pia. Kuna watu wengi wenye majina haya ya Kiislamu na sio ya Kiarabu ambao wameipokea injili, wengi sana, wengi sana, wengi sana sijui nchi gani hiyo, Indonesia, Saudi Arabia, Malaysia, kote injili inahubiriwa, kote wanapokea. Hamna mtu ambaye hataki kuokoka, kila mtu umegundua, eh? Watu wote, mataifa yote, kila kiumbe wowote, Yerusalemu, Uyahudi, Samaria, hata miisha ya nchi. Ndio maana kwenye, matema, kwenye ufunuo kwenye, kwenye, kwenye, kwenye Zaburi ya pili mstari wa saba na nane asemaje? Uniombe mataifa nami nitakupa miisho ya nchi uwe urithi wako yake akasema katikati ya kanisa nitakuimbia. Maana hawa wote wanatakiwa kuwa nini? Kanisa la Mungu, mataifa yote yawe kanisa la Mungu, Aya kusanyiko la watu wa Mungu kwenye ulimwengu. Haleluya, unaelewa eh? Kwa injili imebeba habari za mateso yake, kufa kwake na kufuka kwake. Mbona mmekasirika? Lazima tuiseme kwa nguvu, lazima <laughs> tuhubiri kwa nguvu lazima tuwaeleze watu kwa nguvu. Sitanyamaza mpaka mji wote huu, mpaka nchi yote hii, mpaka ulimwengu huu wote. Kwa hiyo, unafikiri hizo vikao wanavyokaa East Africa Community, COMESA, sijui SADC, wataleta utulivu ulimwenguni? Kwa sababu ubinafsi ni hali ya mwanadamu asiye na roho wa Mungu. Ubinafsi hiyo so, Ubinafsi ni status ya mwanadamu asiye na roho wa Mungu. Miles Monroe aliwahi kuimba wimbo mmoja. Miles Monroe ali sijui kama nitakumbuka wimbo, aliwahi kuimba wimbo mmoja ambao alionyesha kwamba ulimwengu unaweza ukajitahidi kutafuta suluhisho la matatizo yake, lakini haiwezi kutimiza mpaka ifanye nini? Mpaka ifanye nini? Eh? Mpaka Yesu apokelewe, mpaka wote wamwamini Yesu Kristo. Aidha, wimbo unaitwa brand new world, mwae kusikia eh? brand new world, so if you want a brand new world. Oh, nimeona baadhi ya mashairi yake asema, in fact alianza kusema maneno haya. Kuna mtu mmoja alinitumia baadhi ya maneno alafu ndakusomea, akasema we don't like the world is, is turning, hataki namna dunia inavyoenda. Something inside is always yearning for a brand new world. Kuna kitu ndani ya mwanadamu ambacho kinatafuta nini? Ulimwengu mpya. Kuna kitu ndani ya mwanadamu hakiridhiki, kuna kitu kimepungua. Anataka ulimwengu mpya. Anasema watu kila mahali wamechanganyikiwa. Viongozi wajui kipi cha kufanya. Kila mtu anataka ulimwengu mpya uliobadilika. Ulimwengu mpya uliobadilika. Anasemaje? Ijapokuwa tunatuma rocket kwenda kwenye mwezi na nyota, hata tutengeneza ndege na meli zinazoenda kwa kasi, kuna kitu tu mwanadamu anakitafuta ila hawezi kupata kwenye hivyo vitu hmm. Anasema hakuna mlima ambao mwanadamu hajaupanda, lakini mwanadamu bado hajapata ulimwengu anautafuta. Ajaribu kutafsiri anayosema, akasema, kwa hiyo tukitaka ulimwengu mpya <laughs> tunatakiwa tuone watu wapya. Na kama ukitaka roho mpya njoa nani? Kwa Yesu. Kwa nini kinachompa mtu roho mpya ndani yake? Injili ya Yesu Kristo. Kwa hiyo injili kwanza inaingia. Alafu ndo inaanza kubadilisha nini? Maisha ya mtu. Maisha ya mtu akibadilisha ulimwengu utapata picha mpya kabisa. Na tutakuwa na ulimwengu mpya. Umeona? Ametoa mfano akasema vijana wanahangaika na na I can tell you practically Watu wanatafuta vitu vipya vya kuwa kiu walionayo kwenye maisha yao, tunaelewane eh? Ukiona mtu anatumia madawa ya kulevya hata, kuna kitu anachokitafuta ambacho hakiko kwenye haya madawa. Unajua, kwa mfano watu wanatafuta, wanatafuta, labda wakiwa na jina watatulia Unajaribu kuimba unapromoti mziki wako unakuwa na jina, wasimama majukwani, ukisimama wasema we, watu wanashangilia kama Michael Jackson, watu wanazimia jukwani, bado haitoshi. you are yearning for something, kuna kitu bado unakitafuta. Baada ya kuona umejulikana, unasema sasa nitengeneze hela, nile, nitulie. Unatengeneza hela, unakula ukishiba, unagundua umepungua bado Unanunua kila kitu, angalia, usiona watu wanunua magari na magari na magari, wanatafuta utulivu ambao hako kwenye magari. <laughs> Unaongeza gari la kwanza, unaongeza gari la pili, unaongeza una, ikija unatengeneza una una una design ya kwako mwenyewe kampuni, unatengeneza design ya kwako isifanane na mtu yote, lakini ukikaa nyuma unakuta bado nini, mtupu empty. Watu wengi wanafikiri wakipata hela watatulia. Pata bro, pata sister, pata mama, pata baba, pata utulie Pata nini utulie, pata hela utulie. <laughs> Wewe, hmm, niulize mimi. <laughs> Watu wana hela lakini hawana amani, hmm. kutaka ongeza wake fikisha arobaini na tano kisha malizi za watu, nasema nini kimebaki, sijaribi kuna shimo bado kwenye moyo wako, asema, I need something. Ona? I need something. Hata upige kelele saa zote kwenye movie movie za ah, kivita ukimaliza ukikaa daka mbili uko mtupu, something is missing, something is missing. Kuvuta bangi ukishamaliza kuvuta unarudi akili, nasema kuna kitu kime miss, zima na bangi ile sauti ndani haizimiki. Ndio maana unaweza kumkuta mtu mvuta bangi kumhubiria injili akaelewa, sababu injili inapenya zaidi ya ule ufahamu wake. Bangi inaenda mpaka kwenye roho yake, inaanza kutibu shida yake kutoka ndani. wa Marekani wanajitahidi kila kitu. Mwanaume anajitahidi kwa mwanamke, labda ataridhika. Wanaenda kuchongwa, wanachongwa pua, wanachongwa mdomo, wanachongwa na huku, anaanza kuonekana anti Waulize wengi wanasemaje? Nilijua nitaridhika baada ya kuni mwanamke. Kumbe akiwa mwanamke shida iko pale pale. Na wanawake wanafikiri wakiwa wanaume watajisikia vizuri. Haya. Sawa, Sister nani? Kwa leo anaitwa nini? Brother Shedu. Huko pale napita, utaekewa na bezi tutaku wa, wa, sitoeleweni atakuchongea bwana. Haleluya, sasa hizi. Mimi sio sister na naitwa Brother Nani? Ukikaa okay, huko unasema something is still missing okay. Angalia watu wana mabilioni na bado wanaiba. Kwani wanaiba kama wameridhika? Wanaishia kukaa chumbani, wanaizima ile sauti, wanabugia madawa. Ilikuwa anaongea na rafiki yangu mmoja ambaye kidogo ana connection na wasanii, alisema unaona hawa andaja, unaona huyu fulani Ingekuwa sio mimi, angesha angesha kufanya nini? Angesha jinyonga. Huyu ametoka amepushwa kamba, na ni mtu maarufu, amepushwa kamba. Huyu huyu amepushwa kitu fulani, lakini ha wewe, huku tunasemaje? Light ningekuwa kama yeye, ukiona akicheza pale huko, unasemaje? Nasemaje? Yaani nikipata jukwaa lile pale, na suruali iko hapo unatamani siku moja nawe utoe track zako kumi uwe na albamu zako, uwe kwenye mbao pale unaonekana, uvae na mading, ding mabling bling, utokee namna hii, utokee na watu wakushangilie. Hey, hawana amani. hmm. Unajua akafika sehemu, wanaanza kuangalia maisha ya watu walioacha chini, wanayatamani wewe. Nikwambie, ukishapata kila unachokitaka hautapenda kila ulichokipata. Kuna story moja inaitwa Midas Touch. <laughs> Watu wakipataga vitu vyote ulimwenguni, baada ya kupata kila kitu, wanagundua something is still missing. Hmm. Akatoa mfano wa Midas Touch akasema, mtu mmoja alisema uh, alienda kuna story sijui kitu gani alitaka kuambia, asema hivi, unipe uwezo kwamba chochote nachogusa kinakuwa dhahabu. Dhahabu si kitu cha thamani eh? Kwa, alipofika nyumbani, anagusa meza ikawa dhahabu, akasema wow. Wow. Unaona umefurahi? meza ya dhahabu. Unashika kikombe cha kunywa chai, dhahabu. Akishika Biblia, dhahabu. Kosa aliofanya mtoto wake akamkimbilia, akamdaka kawa dhahabu. Kagusa kitanda, dhahabu. Kagusa gari, dhahabu. Kila kitu kwenye maisha yako ikiwa dhahabu utai dhahabu <laughs> Ukishapata unachotaka utataka ulichokipata. Swala so la msingi wakwa natafuta vitu kwenye hii dunia, ukimaliza unasemaje, then what? Ndio maana nawaambiaga vijana wenzangu, ndugu zangu, usipunguze spidi ya huduma ili utafute maisha, fanya maisha na huduma, never do that mistake, kwa sababu ukishapata hicho, then what? then what? Mwasikia nachokisema? Then what? Ukifika mahali unajua sasa hivi ukiwa kijana huelewe hivyo vitu. Mimi mzee mmoja alinikalisha chini, nikiwa nafanya kazi benki. Niko nimesimama na kierele changu pale, nikamaliza kwa sababu benki ilikuwa inaonekana kama kamuhubiri fulani, fanya kazi Equity Bank 2014. Kwa hiyo ilikuwa tuko kwenye darasa hili tunafundishwa ile inaitwaje? Ukiwa kabla hujaanza kazi unafundishwa ile inaitwaje? Orientation. Tukiwa orientation, tuko head office, alikuwa akiondoka tu mkufuzi na simama na kierere, naanza kuhubiri kierere. Kierere kizuri jamani, icho, sindio? E, naona kierere sana apo. Dadala alikuwa anawasumbua watu sana, ile usumbufu ulikuwa mzuri sana, endelea nao, hicho kierere kinasaidia Nikapiga kelele changu nikasimama nikaanza kuwafundisha pale nikaanza kuchambua nikaanza kueleza. Najua kulikuwa na matango tango pori nini lakini angalau kulikuwa na passion, si ndio eh? Yeah, ikaanza kupiga nikaanza kupiga. Huyo mzee ameandika kitabu juzi anaitwa Joseph Iha, ni Mkenya. Alikuja wakati unajua kijana kanachangamuka eh? Na amaza hivi na mwili ni kwa kilobaiti moja. Akasimama mlangoni. Mzee wa watu ana miaka mingi amesha staafu sasa. Akaweka miguu hivi. Akawa na cheki. Watu waniambi kwamba naangaliwa na mzee. Baadaye akaniita akasema, "Lai tungejua unachokifanya." Akasema, "Ukifika umri kama wangu, utajua hicho unachokifanya ni jambo la msingi." Kwao ma anatamani kama angerudi siku ya one afanye nacho kifanya. Juzi amemuuliza rafiki yangu mmoja akasema, "Hivi shemeji bado anaendelea na mambo yake yale?" Kwa sababu amestaafu ndo anaandika kitabu cha kwanza. Angalau cha kutia watu moyo juu ya maisha. Sasa mimi nahubiri Injili. Akasema namfuatilia yake kwenye mitandao ya kijamii, naona bado anafundisha mambo yake ya Injili safi sana aendelee mbele. Muona kuna vitu huwezi kuelewa ukiwa chali, ukiwa kijana kijana, huwezi kuelewa. Kama oh, ninyi hamna ampendi maisha, tunapenda. Hii ndio maisha yetu, kuyatoa maisha yetu kwa ajili ya watu wengine. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Kwa sio kwamba hatuna hatuna cha kufanya. <laughs> Tunacho na injili, tumeelewana ndugu zangu. Kwa nini? Kwa sababu we want to cure the world with the requirement. Mtu akifundisha injili ya kweli, huwezi kusikia mtu aliyefundishwa injili ya kweli akalelewa kwenye injili ya kweli eti amejisikia hana hamu ya kuishi ulimwenguni ameenda kujinyonga. mm -mm. Mm -mm. Mm -mm. Mm -mm. Kujinyonga sio sehemu yake Haleluya. Haleluya. Kwa sababu so, hakuna uzuni zidio furaha ya roho alionayo. Tumeelewana mpaka hapo? Kwa the gospel, injili inatatua changamoto za ulimwengu, lakini huendi kuhubiri changamoto za ulimwengu mm -mm, unaenda kuhubiri injili ya Yesu Kristo. Kwa Wayahudi injili ni ile ile, kwa Wayunani ni ile ile, ni kwa imani, kwa imani Aposto, oh, inaomba uanze. Mtu mmoja alinishauri aposto, inaomba uanze kuongea na vijana, fundisha mambo ya kuwasaidia Gen Z. niko hapa nafuna mambo ya kuwasaidia Gen Z, mwamini Bwana Yesu na utaokoka, atakubadilisha, atakuwezesha. Hiyo ndio injili ya kubiri. Nini Gen Z? Wakija generation alpha, tunapiga mule mule <laughs> unaenda waya niwaambie. Hao watu wanaojifanya wanawapenda vijana, waenda kufundisha nini nini nini nini? Oh, sijui nini? Mambo ya uzazi salama, mimi na nini? Kutumia condom. Hao ndo wanaoharibu wale vijana. Mimi hii ni sema uniache. Usiwaambie jamani, ni sema uniache. Nishauri ni basi, sema uniache. Mimi nawaambia ukweli. Mimi masturbation nimefundishwa na watu wanaojifanya wanahubiri vijana. Kwanza kitu yenyewe nilikuwa sijui, wakaja wakaelezea, nikasikiliza, nikaenda mtoni na sabuni, nikaenda kutesti <laughs> ah. Wamenielezea vizuri, kwani inafanyikaje? Yani mi natafuta how to do it, kwa hiyo nitamu au. Elimu, elimu sharika nasaidia vijana, saidia vijana. Be faithful to one partner. unamwambia form ngapi hiyo? Form 2, form 1. C, use condom. Sasa D ilikuwa ni nini? I don't remember lakini nilichokumbuka kwenye hiyo sermon masturbation, wewe oh, usingeijua ungeifanya, lakini kuna mtu ameisema, kaielezea pale. Mimi ningeambiwa habari za Yesu, alikufa kwa ajili ya dhambi zako, hakuhesabie haki akufanye kuwa mtoto wake, ningesema mmm, Yesu ananipenda sana hivi. Ngoja nikwambie. Umewahi kusikia hivi kuna mtoto mwenye miaka kumi ambaye hajui maana uzinzi ni dhambi? Okay, tangu ajue wameacha eh? Eh? Ukizini utapata ukimwi na wanaendelea kupata. Kwa pata kwa nini? That does not change a person. Inabadilisha nini? Injili ya Yesu Kristo. Tuko sawa eh? Labda Injili ya Yesu Kristo, lazima Injili ya Yesu iingie kwenye mioyo ya watu. Tuhubiri kwa passion, tuhubiri kwa kuomba, tujikite kuwasema mara nyingi mpaka miji na vijiji vipinduliwe na Injili. Watu wote waseme ninampenda Yesu. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Injili haijawai kubadilika miaka yote iliyohubiriwa ni ile ile. Kila kizazi ije sijui milenio, ije sijui boomers, ije sijui generation, last generation, ije awakened generation, the giant generation, injili ni ile. Mwamini Bwana Yesu. Mwamini Bwana Yesu. Mwamini Bwana Yesu. Nguvu za Mungu sio modern. Nguvu za Mungu ni zile zile raw. <laughs> Ziko vile vile, ni mbichi kama zamani. Haijawai kubadilika. Na haiogopi Gen Z. Haiogopi Gen Z au kizazi ganzi. Haiogopi kizazi chochote. Mwambie mwenzako injili haiogopi kizazi chochote. Walibiwa walihubiriwa wakina Herode, wakahubiriwa sijui wakina nani, walihubiriwa wakina Hitler, wakahubiriwa marais wa Marekani wa miaka 1800 elfu, huko, elfu, elfu wanahubiriwa mpaka leo, watahubiriwa mpaka kesho, watahubiriwa mpaka mwisho. Injili ni ile ile. Bwana asifiwe. Na mtumishi mmoja wa Mungu anaitwa John uh, uh, Sedek Sedekia Limbeje. Ijapokuwa ulimwengu unabadilika, lakini injili ni ile ile. Injili ni ile ile. Teknolojia itabadilika, lakini injili ni ile ile. Injili kamili haigeuki kwa sababu ya majira. Tutafute namna ya kuifanya injili iwavutie vijana. Injili haitakiwi kuvutia. Inatakiwa ipigwe vile vile. Yesu alikufa kwa sababu ya dhambi zetu. Zamani wakati niko kijana mahali fulani ngoja niseme. Okay. Okay, zamani wakati fulani watu fulani walifuata kwa ajili ya Biblia, walikuwa na itafsiri iwe na lugha ya vijana, wakaondoa vitu vya msingi sana kwenye tafsiri ya hiyo Biblia, wakaweka lugha fulani yo. Kitu gani sasa hiki? Kuhu kazi yangu nini? We, angalia tu kama Kiswahili cha kisasa kimekaa vizuri unavyoongea na vijana pale. Sitawaambia jina ya Biblia mlikula mshahara, lipa hela uliokula. Najua hamjaipata bado. Namshukuru Mungu. Ye! Ha! Mambo ya msingi kuamini ni nini? Kuamini ni kuamini Kuamini nini? Hivyo. Hivyoje? Hivyo hivyo. Kwa hiyo tunapohubiri injili tunaambia watu nini? Wamwamini Bwana Yesu. Mm. Binadamu atafika kwenye ukingo, atahitaji dawa ya kudumu ya matatizo yake. Inaitwa nini? Injili. Injili ndio inayofanya watu wapite kwenye changamoto na changamoto zisiwa strain Kabaki vile vile. Kabaki vile vile, miaka nenda rudi. Ndugu zangu, nimekuja kuambia tuongeze bidii katika kuhubiri njili, tuongeze bidii kwenye hizo seli zetu, tuongeze bidii kwenye makanisa yetu, tuongeze bidii kuambia watu habari za Yesu, tuongeze bidii hatujasema bado, tujasema bado. Ifike mahali msema, ah, wewe unataka kunihubiria na wewe? Mimi ni mwenyewe, nimehubiriwa jana tunaanza kuungana vichwa kwa sababu watu wengi wamefikiwa na Injili. Haleluya. Hata usijali kama umehubiria watu wengi wamekataa, ile mbegu haitakufa. Ile mbegu haitakufa. Alikupa nusaya kuongea, hiyo mbegu haitakufa. Na nataka dakika hii tuombe kwa ajili ya watu ambao tuliohubiria Injili, Kama walisikia wakaelewa, na wengine ambao tuliohubiria Injili wakaamini lakini kwa sababu moja mbili tatu wamerudi nyuma. Tunataka tuombe kwa ajili yao dakika hii. Kwa nini? Nikiangalia ripoti zenu, watu wengi sana wamefikiwa. Wanafunzi wengi vioni sana wamefikiwa huko, lakini wengine hatuwaoni e. Leo nataka tuombe, tuombe kabisa, tunyang'anye nafasi walizopo. Kama hawaendelei, warudi kwenye kweli. Unajua kwa nini? Sababu mtu aliyeamini unaweza kumwombea akarudi kwenye mstari, sababu tayari alipokea nini? Roho wa Mungu alipoamini. Kwa unaombea wengine wajue kwa nini wameacha wa kuendelea, ujasiri na watu wasio na ujasiri wanafanye nini? Wanaombewa. Paulo anasemaje? Na pia kwa ajili yangu lipane nini, usemi na kupata ujasiri wa kusema inipasavyo kunena kwa. Tunaweza tukaomba yeah. yeah. tutaomba kwenye kambi ya kwamba wanafunzi wetu tuliohubiria injili passionately, na wengine wanawajua majina yao, utawaandika utawataja kwenye maombi. Paulo anasema, nikiwataja katika maombi yangu. Wengine tumewakatia tamaa ndugu yangu, kama una wanafunzi wa arobaini lakini umewafikia watu arobaini waliokubali ni watano, waombee hawa arobaini walioamini na wakapotea. Usiwaache, omba tena, kwa sababu kama ni juavyo hakuna maombi yanayopotea, there is no prayer that is lost. Maombi ya mwenye haki yanaachilia nguvu. Hiyo nguvu nayoachilia yanapatikana kwa yule mtu ambaye hana ujasiri. Mama yake alimtishia nimekuambia ukiendelea kusikiliza hayo mahubiri, wewe sio mwanangu tena. Ashinde hiyo sababu, kuna wazazi ambao waliwaambia watoto wao hivyo. wazowatoto walifanyeje? Wakakataa kutii wazazi wao, waliokoka baadaye. Lakini mahali popote ambapo unatishiwa Injili, yani mahali ambapo unatishiwa alafu ukakubali, umeizuia Injili. Injili ni kitu ambacho mtu anatakiwa kuwa tayari kufa kwa ajili yake. Mama anashika tumbo, yaani ikiwa kama mimi nimekuzaa, rudi kazini, rudi kazini. Yeah. Yeah. Kwani unabadilisha kwamba umezaa naendelea mbele? Kwani ukubiri kubiri, unalipwa nini? Anasema nalipwa na Yesu. Anakulipa shilingi ngapi? Sijui. Mimi sijahesabu. Nawajua watu wengi tu ambao walikataliwa na wazazi wao, wazazi wao sasa hivi wameokoka. Kwa nini? Ule ujasiri wetu una thawabu katika Mungu, ule ujasiri wetu ni supernatural inawaokoa watu wengi. Kwa tunaombea wale ambao ni, ni, ni, huu uh, uh, kumbe ulitakiwa ujae, lakini tuna watu wengi. Tuna watu wengi tuliwahubiria injili wangapi wanajua, tuna watu wengi tuliwahubiria injili, sasa tunaombea na ndugu zetu, dada haka mume, nina ajenda mwaka huu, ndugu zetu wote waokoke. Haleluya, haleluya. Nina wajenda mwaka huu, ndugu zetu wote wafanye nini? Waokoke. Ndugu yetu mmoja Arusha alisikiliza akaelewa. <laughs> Alipoelewa akaenda kwa brother wake kubwa wake akamhubiria injili na akamwambia ujazo wa Roho. Nasema bro ameokoka, bwana bro amejazwa Roho. <laughs> Kumbe bro anaweza kuokoka ati, haleluya! Bro ameokoka inawezekana, it take the power of God, na hizo nguvu naziachilia. Watu wengine wanaotukwamisha tusiende mbele ni ndugu zetu wa karibu, mume mke <laughs> tutaweka kwenye laini muda si mrefu oh. Haleluya. Unajua is good kwa sababu ndugu zake Yesu wote walikuwa watumishi wa Mungu wote. Kwa hiyo tunaweza tukaclaim ndugu zetu wote wao watumishi wa Mungu. Ndugu zake Yesu. Umeona, sijui nini, ndugu yake na Yesu, ndugu yake na Bwana. Unasomaga wakina Yakobo eh? Wakina Yohana eh? Ndugu zake na Bwana. Da, nani huyu mwingine? Musa. <laughs> Alikuwa ni mdogo lakini ndugu zake walikuwa pamoja naye kwenye huduma. Nani wa kwanza? Miriamu na nani, na Haruni wote ha! <laughs> Hey, wakati unachunga kanisa huku ndugu yako anachunga na kule pia. Tuna tuombe, tuombee wanafunzi wetu waliopotea. We can reclaim them. Tuombea na ndugu zetu tuliowahubiria na ambao hatujahubiria. Mungu atupe ujasiri wa kuambia Injili, na kama tuliwahi kuambia warudi kwenye nafasi yao, everybody Everybody. This year tutaona mazao mengi mpaka kwa ndugu zetu, haleluya, mpaka kwa ndugu zetu Priscilla na Akila. Wote watu walikuwa watumishi wa Mungu, mume na mke, kama mume wako na mke wako yuko pamoja na nayee kwenye kweli, tunawakusanya, tunawakusanya. Sasa, maombi ni akiba, maombi hayapotei, yanafanya kazi yake, tutadumu kwa kuwaombea kwenye maombi yetu ya kila mwezi umeweka sehemu kila tarehe ishirini na tatu. Naombea nini? Ndugu zetu wa kimwili na marafiki zetu. In fact Mungu alikuwa anipa msitizo juzi kuombea marafiki zetu, nikaangalia tenacity ya Munishi akimwombea Malebo, miaka na miaka anamwombea mtu huyu mmoja Malebo. Alifanikiwa kumleta, pili alifanikiwa kumleta, tatu kwenye wokovu akamleta na nini Tolu mrefu wote wamewakusanya, akabakia nani? Malebo. Ni kweli mle mzee alikuwa na marafiki wachache, lakini wote wako kwa Yesu. Akamalizia ungo na nani? Malebo. Kwa kama malebo ameokoka, <laughs> kila ndugu anaweza kuokoka. Unajua ndio una passion na wenye dhambi, kama Munisha alipokuwa na passion na rafiki zake, mpaka anatengeneza album na waandika kabisa. Unajua kumwandika mtu kwenye wimbo, passion hiyo ni follow up ya ajabu, ufuatiliaji wa ajabu. Kila wimbo lazima wataje, kila album. Haleluya, haleluya, haleluya! Na mrefu akawa nini? Mhubiri wa Injili. Sasa sio mrefu wa kale, anayehubiri Injili. Unaona kitu cha kuombea hapa, kama injili ni kwa watu wote, maanake na rafiki zetu pia, na ndugu zetu pia na wanafunzi wetu ambao tuliohubiria injili, angalie, kwa sababu Mungu anahitaji watendakazi wengi. Na rafiki zetu lazima tuwalete, na wale walioamini wakapotea lazima tuwalete. Paulo anaongea kwa ajili ya ndugu zake Wayahudi kwenye Warumi kumi, akasema, hii ni dua yangu nitakayo sana. Maana nini? Ni kwamba waokolewe. Maana wafanye nini? maana wanajuhudi katika Mungu lakini si katika maarifa. Maana ikiwa hawajui haki ya Mungu na wakitaka kuidhibitisha haki yao wenyewe hawakujitia chini ya haki ya Mungu. Anasemaje? Lakini Kristo ni mwisho wa sheria ili kila aaminie ahesabiwa haki. Kwa hiyo tuwaleta kwenye nini? Imani. Uko tayari kwa ndugu yako? Utakuwa na dakika za kutosha hapa, like one hour hivi. Omba kwa ajili ya ndugu zako kama dakika 50 hivi. Mshike mtu mmoja mkono. Tuomba kwa ajili ya kwa ndugu zetu kadhaa hapa. Tuomba kwa ajili ya rafiki zako. Sasa, naomba tugawe dakika kadhaa hapa. Dakika kumi za kwanza za tuombe kwanza arobaini. Tuombe kwa ajili ya wanafunzi wetu tuliowahubiria Injili ambao wanalega lega. Wengine wanataka kuja kwenye kambi hapa hawapo. Uko tayari kuomba? Uko tayari kuomba? Unaona, effort yako ya kuwahubiria watu haijazaa wa matunda. Maombi ni namna ya kuzaa matunda, kuleta matokeo ya kazi yako. Fungua kinywa chako abrkaab Edi sobre karamanda rabalezus. E libra haze zoge tarema. Fungua kinyo, fungua kinyo, fungua kinyo. Omba kwa mzigo kwa ajili ya hao ndugu. Taja na majina yao kabisa wengine. Mela bre hazo gopa ya mandara bela gades. Hey! Megedusa ya mandara balezo segeto. In the name of Jesus. Omba kwa ajili ya hao ndugu, omba kwa ajili ya hao ndugu, omba kwa ajili ya hao ndugu. Na wengine wameanza kurudi kwenda kula matango pori, kusikiliza mambo yasiyofaa. Omba kwa ajili yao yaoekaabaaekaoeobkaba <coughs>