Kama iko juu maana nimeambia uko wetu, kila mtu anayo, anaanza kuishi. Haleluya, haleluya, anza kujitambulisha kama Mungu anavyokutambua, si ndio? Eh, ha-ha, umliepita kutoka wapi? Mautini na kuingia uzimani, usahau hata siku moja. Never forget your identity in Christ, never, no. Maana inabidi niandike kitabu kizima cha kudefend nafasi yetu katika Kristo, chapa ya kudumu, ili usisahau, chapa ambayo Kristo amekupa. Si ndio eh? Kwa sababu dunia sasa hivi najua inasafa nini? Identity crisis. Dunia inateseka. Wanaume hawajui kama ni wanaume, wanahisi na I feel like I'm a woman. I can, I don't know. I feel like biologically I am a man but I think I am a woman. You think you are confused. Umechanganyikiwa. Mwanamke anaanza kujiona, nafikiri mimi kuna namna nikikaa Najisi mimi mwanaume umevuta banki <laughs> identity crisis. Utambulisho wetu ni katika Kristo, haleluya, yeah. Utambulisho wetu katika Kristo, haleluya, yeah. Ndio maana utambulisho katika Kristo ndio unaonyooshaga mstari wa utambulisho. Niwaambie, watu wawili kwenye Biblia waliotumika walikuwa na utambulisho wenye utata, watu wawili, lakini Mungu aliwatumia. Unajua nani? Musa aliandika sehemu kubwa ya agano jipya Paulo aliagano la kale Paulo aliandika sehemu kubwa ya agano jipya. Nimesemaje? Musa aliandika sehemu kubwa ya agano la kale, na Paulo aliyetumika kuandika sehemu kubwa ya agano jipya. Wote walikuwa na utambulisho wenye utata. Ukimuuliza Paulo, wewe ni myahudi au mrumi? Anakwambia nategemea. Alikuwa akikamatwa na Warumi anafungua mafaili ya kirumi imezaliwa katika mji huu <laughs> alikuwa akifika kwa Yahudi, wakianza waki kumshika, wanasema mimi nimelelewa chini ya Gamalieli, inaijua sheria, ni mwebrania wa Waebrania. Ulikuwa ukimuuliza ukifika Yerusalemu, unaitwa nani? Naitwa Sauli, maana yake Shaul, jina la Kiyahudi. Akifika Rumu, naitwa nani? Naitwa Paulo, maana yake Paolos. A little man, mtu mdogo, kwa unamshikia wapi? Yuko pande zote, ana swing tu, lakini anajua utambulisho wake katika nini? Kristo. Mimi ni kiumbe kipya, haijalishi kwamba ni Paulos au Saulos <laughs> kama Paulo anajitambua. <laughs> mimi ni nani, sijitambue? Angalau mimi najua mama yangu ni basai na baba yangu ni basai, sina namna nyingine, lakini Paulo Anatambulisha, ana uraia sijui uraia pacha ule cheki che. Kwenye kesi zake zote alivyokuwa anajibu, akiona tu watu wa Wayahudi wanambana anatokea upande wa Warumi. Warumi wanasema matengano yanaingia, anaenda anatolewa. Akikaa kwa Wayahudi, Warumi wanataka kumshika, anajifanya Myahudi. <laughs> Pote alikuwa anafiti, lakini imajini asingekuwa na utambulisho katika Kristo, asingejua yeye ni nani. Lakini utambulisho katika Kristo unamfaa mtu wa kabila lolote, wa jamaa yoyote, wa nchi yoyote, anaweza akajitambua katika Mungu kwa sababu Mungu alitaka tujitambue, sio kwa ukabila wetu, sio kwa utaifa wetu, ni katika Kristo. inatosha. halo. halo. Meelewa kwani? Kwa, kwa Paulo alikuwa na hiyo hiyo hali, unamjua na Musa <laughs> Musa kuzaliwa ni Mwebrania kulelewa Misri, tamaduni aliyofunzwa ya Kimisri, Mhebrania Misri, unajua <laughs> so, ukizaliwa mchaga ukipelekwa Marekani unapoteza lafudhi ya kichaga eh? kwa ukiambiwa wewe ni mchaga unasema hmm. shimboni. Shimboni kitu gani? You know what I'm saying? Unaongea slang, yani kama vile ujatokea Rombo unaongea slang Unajua, unajua lafudhi ni matokea ulipokulia eh? We, weza mtoto mmasai mpeleke uchagani, sitakusema mkwangu saa hizi <laughs> umesikia eh? kwa hiyo identity yake ilikuwa na shida physically, kwa maana ya natural man ilikuwa na shida. Kilichochagiza ni kwamba hata yake mama, mama ake mama ni anamnyonyesha, namnyonyesha wakijua ni hasgeli hausigeli ni mama yako <laughs> umekuaje hausigeli, alafu we ni mama yangu? Confusion. Alafu anaitwa Prince, mtoto wa nini? Wa mfalme? Unakuaje na mtoto wa mfalme na mama yangu sio malkia? Alafu kwa nini najua Kiebrania na najua Kimisri? Confused. hata uchanganyikiwe, ni wewe alafu kwa sababu mama yako amekushawishi kujua ya kwamba wewe ni Mwebrania, unaenda kukutana Mwebrania na Misri wanapigana, unaingilia kati kumsaidia nani? Mwebrania. Kesho unakuta wanapigana, unataka kusaidia kwa nani? amekuambia uwe mwamuzi kati yetu? maana kuambia wewe sio mmoja wetu, wewe ni nani? Misri wamekurudisha tena, nani yuko sawa, mama au hawa ndugu zangu? uko sawa? Ilibidi aseme sasa, dawa ni kula kona, akaenda. Unajua, ukaenda sehemu ukakaa miaka arobaini, hauongei Kiswahili, unaongea kwa lugha ya watu wa Midiani. 40 years yuko pale, unafuga kama Midiani, unaabudu kama Midiani, afu Mungu anakutokea, wa viatu vyako unaweza <laughs> vipi? Unauza, wewe ni nani? Wasema, mimi ni Mungu, anasema Mungu yupi kwanza? Mungu wa Ibrahimu, Isaka na Yakobo. Sema, kama utambulisho wangu unaanza kuja hivi. Sema ah, mimi nikienda kule niwaambie nani amenituma. Kwa sababu nikienda hawatanikubali. Maona, ili Mungu aanze kumsaidia taratibu taratibu kwenye nini? Utambulisho wake. Sikwambii nini kichotokea kwenye tohara ya Musa, sikwambii. Mpaka Zipora akaingilia kati. What happened, tuache kwanza hiyo. Lakini kulikuwa na shida ya nini identity mungu akaanza kumweka kwenye utambulisho mpya hakurudisha kwenye utambulisho wa kiyahudi alimrudisha kwenye nini utambulisho mungu wa ibrahimu isaka na yakobo namna ambapo nilitembea na hawa nilichowaambia hawa hicho ndio chakachowafanya wasaidie wayahudi kutoka wapi misri tuko sawa mpaka hapo tuko sawa mpaka hapo kwa hawezi akatembea na utamaduni wa aina yoyote pale, atembewe na utamaduni wa Kimisri akubali, Kiyahudi akubali, Kimidiani akubali. Kwa hiyo ilifanya nini? Utambulisho wake upatikane wapi? Katika Mungu. Tuko sawa mpaka hapo, tuko sawa mpaka hapo. Kwa hiyo hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, Musa angeelewa haya maneno sana Amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita. ya maana yake anaambiaje? Stop searching about who you are, by looking at who you are. Acha kutafuta wewe ni nani kwa kujitazama. Shida mojawapo ya saikolojia inakuambia utafute utambulisho wako kwa kujitazama. Unaambiwa kwamba unaongea sana, wewe ni sangwini. neo la mo likikuambia tulia, hutulii kwa sababu unajua umeumbwa kusema sana unaambiwa wewe ni choleric choleric wana asira za karibu sijui choleric sijui chlorine itakuwa moja hapo tu wanaasira za karibu, sijui choleric, sijui chlorine, wanaasira za karibu. Wewe ni phlegmatics sijui una nini kwa tayari unaanza kujitafuta. Kwa nini? Kwa kujitazama na kuangalia namna jana alivyomkasirikia mtu na asira za karibu. Mimi ni nani? Choleric. Mimi napenda kuongea ongea hata mahali ambapo natakiwa kunyamaza naongeaongea. Mimi ni nani? Sanguini. mahali pa kunyamaza nyamaza, acha kusema. Saikolojia inanitambua vipi? Umechora na magrafu ya soko... O, wacha wafundishe wao. Tumia kufanyia pepa pata ya hey, saikoloji, don't use it as your identity in Christ. Acha neno la Mungu likutambulishe wewe ni nani, litambulishe na mwenendo wako. Usitumie saikolojia kutambua wewe ni nani katika Kristo, no. Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Kwa utambulisho uko wapi? Ndani ya Kristo, alivyo ndivyo tulivyo katika ulimwengu huu. Tuko sawa eh? Ndivyo Biblia inavyofundisha. Kwa kama nina tabia isiyofaa, na mtazama nani? Kristo kama kioo cha kurekebishia ninavyopaswa kuwa. Sio ujitazame wewe tena. Ndio maana Biblia inakataza kujitambua kwa kutumia nyota mimi sijui wangapi wanaangalia zile nyota zamani, zile sio zamani, mpaka siku hizo watu wanaangalia zile, sijui mimi ni samaki, mimi ni mizani, mimi ni kaa, na unaongoza maisha kwa kutumia mizani, kaa, eh, sijui nyingi zile zile, msahau jembe, jembe lipo jemini eh, pacha, pacha ndo jemini eh, eh. scorpion nge, kaa Simba, mpo? na wengine wameweka katika kwenye nini, kwenye bio za nani yao kwenye Instagram. Mwingine ameita eh, eh, eh, gemini lady, eh, gemini baby, scorpion man. Na huko unaanza kuangalia kujitafuta, ma scorpion sasa hivi wanavyojiona, wanajiona uhum, bangi sana Liangalie neno la Mungu likupe utambulisho wako katika Kristo. Haleluya. Yeah. Dunia inatumia vitu vyote kukupa wrong identity. Na huko bize, mimi ni sangwini. Mimi ni a, sasa angalia psychology inafanya nini? Psychology wanakuambia wewe ni sangwini, wanatakiwa kuongea ongea. Alafu unaenda kuangalia kwenye nyota. Nyota inakwambia ukitulia ndo mambo yako yataenda vizuri. <laughs> Unaambia mwezi huu watu wa nyota hii wasitoke barabarani, watagongwa na magari na watakiwa kwenda kufanya unjiristi wapi? Mpwapwa. Na kwa sababu naamini ukitoka unagongwa na gari, kwa sababu you attract what you fear. sababua maona, kwa kila kitu inatafuta kikupe nini? Utambulisho. Sasa hivi dunia ilipo ni kwamba watu wanatumia hisia kuwapa watu nini? Utambulisho. Unajisikiaje ukimwona mwanamume mwenzako Najisikia kumpenda penda. Basi kibiolojia wewe ni nani? Mwanaume. Ila kihisia wewe ni nani? Mwanamke. Unatengenezewa nini, utambulishwa kutumia nini? Hisia zako. Nikwambie, hisia za mtu sio halisi. Hisia zinaweza kuwepo leo, zisiwepo kesho. Kweli si kweli, eh? Eh? Hisia ni temporary. They are not the realities. Our realities is in Christ. Kwa sababu hizo hazibadiliki. Kwa cha kubadilisha kwenye maisha ni hisia, sio uhalisia. Neno la Mungu linakupa uhalisia wako halikupi hisia zako. Linakupa uhalisia wako. Kwa katikati ya hawa watu wawili, identity yao imetolewa, imenyooshwa kwa kutumia neno la Mungu. Mungu ndiye amenyoosha identity zao. Katika ulimwengu ambapo wanaume na wanawake wamekuwa confused. Jamii zao zimekuwa confused. Neno la Mungu bado anatakiwa kuwa rula ya kunyoosha mitazamo na mienendo ya watu. Neno la Mungu, nini nachoweza kufanya ni sawa sawa na neno la Mungu. Nini isichotakiwa kufanya ni sawa sawa na neno la Mungu. Uwezo wangu sawa sawa na neno la Mungu. Utambulisho wangu sawa sawa na neno la Mungu. Usiokote mtaani, mtaani kumechafuka Usiokote mtandaoni, usiokote kwenye nyimbo za wanamuziki, wameshafuka pia. They don't know who they who are, wenyewe wanaangaika kujitafuta wao ni nani. Ndio maana akijaangalia mikono yao naona ijatoshe kwa naeka tatu. Kwa nini naweka tatu? I feel like litakiwa niwe na mchoro hapa. Kila kitu anajaribu kurekebisha. I want to see myself different Wanatoboa pua kwa hapa ndani, wanataka kutoboana kwenye maini, toboana kwenye nani, sikwambie. Kwa nini? Kwa sababu Christ is our identity. Na ukijitambua katika Kristo unapata nini? Satisfaction, kuridhika. Na ndio maana ngoja niwaambie, hakuna mtu yoyote duniani ataridhika mpaka atakapokutana na Mungu wa kweli. Hakuna, hakuna Wanadamu huwa wanafikiri wasiporidhika wanahitaji kupata vitu fulani fulani. Wakivipata, wanagundua gepu bado lipo. Umeona, mtu anafikiri akiwa maarufu ataridhika, akiwa na pesa ataridhika. Akipata, bado hajaridhika, anaongeza vitu vingine, anaanza kuongeza madawa ya kulevya, labda ya mtulize aridhike, bado asiridhike. Atajitahidi jipeidi kutafuta kila kitu, akimaliza anakundwa bado yuko emte. Mwisho ni nini? Kujiua, kill yourself. Utambulisho wetu ni katika nani? Kristo alivyo ndivyo tulivyo. Kristo ndo rula ya kujipimia. Ndio maana kwenye Waefeso nne kumi na moja anasemaje? Naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa walimu wachungaji wa na walimu, kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu, hata mwili wa Kristo ujengwe. Asema hata tutakapofika sisi sote utakapofika nini? Umoja wa imani kwa kumfahamu nini? Sana, mwana wa Mungu, ni mwana wa Mungu anatakiwa kufahamika. Asemaje? hata tutakapofika kwenye cheo cha kimo cha utimilifu wa nani? Kristo. Akasemaje? ili tusiwe tena watoto wachanga, tukitupwa huku na huku kwa hila za watu na madanganyo afa, asemaje? lakini tuishike kweli katika upendo na kufanya nini na kukua, unaona eh? kukua na kukua, hata kumfikia yeye katika hivyote, kumfikia nini yeye, kwa nani? Anakuwa target Kristo mwana wa Mungu, Kristo mwana wa Mungu ndio target, tufike kwenye cheo cha kimo cha utimilifu wa Kristo. Ndio maana anaambiaga hivi, hakunaga ndoa zenye shida, hakuna watu wenye, hakuna gani zenye shida, sijui jumuiya zenye shida, watu ndio wanakuwa na shida, na lengo la fundisho la Kristo ni kumfanya watu wote wafanye na Kristo. Huwa anasemaga hivi, mtu akikwambia ndoa yangu ina shida, ndoa haina shida, ni watu wenye shida sana. Nakusema elfu kumi ina shida, elfu kumi haina shida. Alipopata hela alibadilika? Hajabadilika, mm -mm. ni hela imepata mtumiaji anayejua kutumia vibaya Yaani alipopata hela asalimii watu, alikuwa na anatafuta namna ya kusalimia, ila hakuwa na hela, anajua asipo kusalimia ataishije. Iko sawa eh? Kwa pesa huwa zinafanya nini? Huwa hazibadilishi watu, zinawatambulisha watu alivyo tabia yao. Bwana asifiwe. <laughs> <Hey! laughs> huwa anasema hivi hivi, fikiria kama ndoa ina watu wawili, mwanaume anayefanana na Yesu na mwanamke anayefanana na Yesu kukita, kitabia, ndoa itakuwa na shida eh? Msasa sasa, sasa akiwepo na kashetani kamoja na kashetani kengine, tunasema ndoa zina shida. Kumbe ni watu wawili wachanga katika imani wanaotakiwa kufanya nini? Kukua. kumfanania nani? Kristo, ili waenende kama nani Kristo kwenye mambo yote. Anasema tukue tumfikie yeye katika kila jambo, katika kila kitu. Target ni nani? Kristo. Tuko sawa eh? Kwa identity yetu inakuwa shaped na ufahamu katika Kristo. Kwa kama unafikiri unahitaji kubadilisha mwenendo wako, usiache kujifunza habari za Kristo kwa nguvu, wala usiache kuomba ukuaji wa kiroho. Tuko sawa eh? Mama ngapi? mawili usiache kujifunza wala usiache kuomba ukue kiroho That's very important. Hallelujah. hivi nitakiwa nipige kipindi kimoja mkapumzike au natakiwa nimalize mpaka saa kumi na mbili. Dakika arobaini ni chache sana kwangu Ndo kwanza miguu inaniambia tuendelee. Haleluya, tunaelewana? Mwambie ujirani yako naelewa. Haya, mwambie, unajitambulisha kwenye nini? Mwambie umejizoeza kujitambulisha kama nani? Mwambie we ni sanguini, mwambie wewe ni phlegmatic, wewe ni choleric. Eh. mwambie, we ni nani? Wewe unatambulishwa na kabila lako Muulize, mbona unamwogopa? Mwambie, unatambulishwa na kabila lako? Unatambulishwa na taifa lako, au unatambulishwa na asili yako katika Kristo? Kasemaje? Mwambie, usisahau hiyo hiyo, ya mwisho ndo yenyewe hiyo. <laughs> Mwambie, acha kuokota makorokoro. Haleluya, identity yako ndio inayowindwa. Ikiwa wewe ni mwana wa Mungu, you don't have to prove that, hata unaposhindwa kuperform. Na ndio maana Yesu akutumia performance kujiprove kama ni mwana wa Mungu, usibadilishe unavyojitambulisha. Ikiwa wewe ni mwana wa Mungu, geuza mawe haya kwa mikate, he did not do it kwa sababu uwana wa Mungu ni asili sio performance. Si ndio eh? Naweza nikawa nimetulia sijafanya kitu miaka mitano lakini bado ni mwana wa Mungu. Si ndio eh? Kwa sababu it is not what I am doing. Is who I am. Ijapokuwa na asili yangu inatakiwa itoe mwenendo unaofanana na nini? na asili yangu. Lakini utambulisho wangu kwanza ni nini? asili yangu. Tuko sawa eh? iko sawa eh? eh? yeah. Angalia hivi. Kwa hiyo ukienda pale, kwa hiyo tunasemaje? Naomba tusome, twende kwenye mstari wetu ule, Warumi sita mstari wa nne hadi nane Kwa process yote aliyopita Kristo tumepita, si ndio? sita nne hadi nane nasemaje? Basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake. Huu sio ya ubatizo wa maji, kubatizwa katika mauti yake, maana yake kushirikishwa mauti yake. Maana watu wengine wangeona ubatizo tu wanawaza maji, wanapenda kuogelea sana. Hapo anasemaje? Kusudi kama Kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa Baba, vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa manake tuenende kama waliofufuka. Tuko sawa eh? Wapya katika uzima. Mtani wa tano kwa maana kama mlivyounganika naye katika mfano wa mauti yake. Umeona eh? Mfano wa mauti yake. Kadhalika mtaunganika naye kwa mfano wa nini? Kufuka kwake. Mna kuunganika eh? Mkijua neno hili ya kuwa utu wetu wa kale ulisulubishwa pamoja naye ili mwili wa dhambi ufanye nini? Ubatilike, tusitumikie dhambi tena, kwa kuwa yeye aliyekufa amehesabiwa haki mbali na nani? Dhambi. Mstari wa nane. Lakini tukiwa tulikufa pamoja naye pamoja na Kristo ya kuwa tutaishi pamoja naye kwa tulikufa pamoja na Kristo alafu tunaishi pamoja naye tuko sawa eh? angalia kwenye Wakolosai tatu moja Wakolosai tatu moja Wakolosai tatu moja yes, Lord. umefika? inasemaje kuna mtu bado hajafika kwa Kolosai tatu moja bado yuko kwenye Waebrania moja mbila. Twende wote basi, mkiwa mmefufuliwa pamoja na Kristo, yatafuteni yaliyo juu, Kristo aliko ameketi mkono wa kuume wa Mungu. Maana yake anasemaje? nafasi yako ni Kristo alipo, kwa tafuta mambo ya kufanya kwenye levo ya Kristo alipo, maana ndipo ulipo. Uko sawa iko sawa. Kwa huko wapi? mahali ambapo Kristo alipo. Mnakumbuka Waefeso wanasemaje? mmeketishwa pamoja naye katika ulimwengu wa Roho, iko sawa eh? yeah. so we are seated together in heaven. ah, wow. Angalia kwa, muamini ameketishwa pamoja na Kristo alipo. Yesu ndipo alipo, ni kama CRDB tuli, ulipo ndipo tulipo, ulipo tupo. Kwa alipo Yesu Kristo. Na sisi tupo, na sisi tulipo na ye yupo, kwa sababu tumeunganishwa, si ndio? yeah. hey. alipo tupo. mstari wa ngapi hapo? Tuende Waefeso mbili kumi. Tunaweza tukaanza kwenye mstari wa nane pale kwenye Waefeso mbili nane. Mmesemaje? Mmefika Waefeso mbili nane? Naona watu bado wanafungua. Inasemaje? Kwa maana mmeokolewa kwa neema, kwa njia ya imani, ambayo haikutokana na nafsi zenu; ni kipawa cha Mungu, wala si kwa matendo, mtu awaye yote asije akajisifu. Ehe, maana tu kazi yake, tuliumbwa katika Kristo. Kuna kuna uumbaji na uumbaji, sio kila mtu ameumbwa katika Kristo. natural creation ya kufanyika mwanadamu, sio uumbaji katika Kristo. Uumbaji katika Kristo ni nini? Kiumbe kipya. Mwamini asema tumeumbwa katika Kristo, ni kutofautisha uumbaji natural. Tumeumbwa katika Kristo. Aha. tutende matendo mema ambaye, tokea awali, tokea awali. Mungu aliyatengeneza ili tuenende nayo. Na maana yake ukipewa asili mpya unapewa na mwenendo mpya. Kwa kila mara unavyotafuta mwenendo wako unatumia nini? Asili yako mpya katika Kristo. Iko sawa? Unatumia utambulisho wako. Tumeumbwa katika Kristo tutende matendo mema. Angalia alivyotofautisha matendo mema kwenye mstari wa nane na wa tisa na wa kumi. Anasemaje wala si kwa matendo mtu, awaetwu asijisifu. Sasa ngoja niwaambie kitu. Unapozungumzia matendo mema ni vizuri ukapanga mambo yako vizuri. Naomba watu watatu hapa. Au watu wawili. Kimbia tu hapa. Okay. Aha, mwingine kule. Okay, tuna tuseme huu bao ndio wokovwe, si ndio? Alafu haya ni nini matendo mema, na haya ni nini matendo mema, tuko sawa eh? Sindio? Sindio, sindio. Tumesema huyu nini wokovu au kiumbe kipya sindio? Okay. Huyu hapa anasema hivi, nikitenda matendo mema nitakuwa kiumbe kipya, tuko sawa huyo anasema natenda matendo mema, natenda matendo mema kwa sababu mimi ni kiumbe kipya. Yuko sawa kwa haya matendo mema ya hapa, ambaye anatumia kudai kuokolewa kwazo ni dhambi, ni kutokuamini. Eh? huyu mtu anatambua ya kwamba ana matendo mema kwa sababu tayari alishaokolewa, kwa anategemea kutenda matendo mema, hii ni sawa. kwa hapa ni tiki, hapa ni nini, kosa. Kwa hiyo injili ni nini? Injili ni kwamba hatuokolewi kwa matendo mema, iko sawa? Tunaokolewa kwa nini? Kwa imani. Lakini aliyeamini anatakiwa kutenda matendo mema, sio ili aokolewe, ni kwa sababu ameokolewa. Iko sawa? kwa kusema, asemaje? mmeokolewa kwa neema. Neema ni utendaji wa Mungu, ni free gift. Mwaokolewa kwa neema, kwa njia ya imani, ambayo haikutokana na neni nafsi zenu. Akasemaje? Wala si kwa matendo, mtu yoyote akasema haya nini, akajisifu. Iko sawa, eh? kwa matendo akitumia kwamba nimeokoka kwa sababu nimetenda vizuri, amejisifu, hajaokoka. Kwa kuna Wakristo wenye matendo mazuri ambao hawamwamini kwamba Yesu ameokoa bila matendo hawajaokoka. Ila waliosema nimeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo haitokana na nafsi yangu, ni kipawa cha Mungu, wala si kwa matendo yangu, kwa hiyo siwezi kujisifia, I cannot brag about it, anaokoka. Akiokoka tunarudi kumkumbusha matendo mema. Sema, ijapokuwa hujaokolewa kwa matendo mema, unatakiwa kutenda matendo mema. Kwa sababu ulipookolewa, Mungu alikupa roho ndani yako kama uwezo na uwezesho wa kutenda vyema. Kwa hiyo matendo mema yalimwokoa? Hapana, ila aliokolewa kwa imani, anaishi katika wema. Iko sawa, eh? Iko sawa, eh? Kwa lazima uweze kutofautisha hii question. Wakristo wengi wakisikia tukikandia matendo mema kwenye upande wa kutafuta wokovu wanafikiri hatupendi kuzungumzia matendo mema. Mm -mm. Ukienda kwenye mkutano wa Injili huhubiri matendo mema, unahubiri nini? Mwamini Bwana Yesu basi. Akimwamini Bwana Yesu, Yesu anamleta hapa, anampa roho wake, iko sawa? Anampa roho wake, anamwambia kukupa roho wangu ni kukupa uwezo wangu wa kufanya nini? Wa kukua na kuenenda sawasawa na mimi. Hapa tunamwambia mwibaji asiibe tena, hapa ukimwambia usiacha dhambi uje kwa Yesu, ni sawa. Unampa kazi aliyoko hapa kabla hajafika hapa, si eh? si ndio? Kwa hiyo eh, inaanza nini? Mwamini Bwana Yesu, alafu anasemaje? kila aliyemwamini anapaswa kuenenda kama yeye, meelewa tofauti eh? Kwa hiyo hakuna mahali popote kwenye wokovu ambao matendo mema yanakandiwa yanapangwa kwa. Nikienda kwenye mkutano wa Injili nawaambia watu, ninakwambia acha bangi uje kwa Yesu, acha sigara uje kwa Yesu, acha uzinzi uje kwa Yesu. Nimekosea tangu na anza. Atakwambia nimejitahidi kuacha mwaka wa kumi na saba, nimejitahidi na nimeshindwa. Kwao ni ngumu. Kuja kwa nani? Kwa Yesu. Tunamwambia nini? Njoo. Ni sawa na kumwambia mtu, mwambie mtu Pona ugonjwa uje kwa daktari, acha mafua uje kwa daktari, acha kuanguka uje kwa daktari, pona kwanza uje kwa daktari, afa ukija kwa daktari, oh, unakuwa umepona. Ilaangalia clip moja nilicheka sana. Ndugu mmoja nafikiria alikuwa mwanajeshi au alikuwa mlevi sijui. Akasema, sema eh Bwana Yesu, eh Bwana Yesu. Kuanzia leo, kuanzia leo. Ninaacha sigara, naacha sigara sasa. Naacha bangi, sema, bangi akasema, siachi bangi. Injili, wokovu sio kumpromise Mungu kubadilika. Wokovu ni kwenda kwa Mungu abadilishaye. Unapotoa ahadi ya kubadilika ina maana unaweza kabla hujaenda. Si ndio eh? Sasa nasema hivi, unaenda kwa mimi uh, uh, nishaye kwenda madaktari. Madaktari wanachukiaga sana watu wajanja wajanja. Unaenda umeangalia symptoms. Nimegundua kabisa wapendi. Unaanza kumwambia, "Ya, yeah, nafikiri nitakuwa na malaria." Ani hujapimwa. Hawapendagi watu aina wa hiyo. Haambiwa sasa, kwani umekuja unataka? Ukienda unataka uwe MT akakupime, ahakikishe mwenyewe ninani nina, nina. Sasa <laughs> matendo mema hayamleti mtu kwa Yesu. Nakumbuka sasa Cornelio, eh? Cornelio alikuwa na matendo mema, ila alimwambie kila amwaminie atapata ondoleo la dhambi, sindio eh? Inamaana Petro baadaye hakukandia utoaji wake hakukandia ibada yake, sindio lakini alimwambia kila amwaminie lazima sasa twende huko sasa naweza kuketi naweza kuketi kwa hiyo pale kwenye waefeso mbili kumi anasemaje maana tu kazi yake tuliumbwa katika Kristo tutende tutende matendo mema Kiingereza anasemaje we are his workmanship created in Christ unto good works kuna tofauti ya kusema I am saved by good works and saved into good works. Ni tofauti, iko sawa eh? Tofauti kusema nimeokolewa kwa sababu nimetenda sawa, na nimeokolewa ili nitende sawa. Ni tofauti, si ndio eh? Injili inaanza na nini? Tumeokolewa bure, si ndio eh? kwa neema yake, kwa njia ya imani, si ndio? Lakini lengo la kanisa la mahali ni kumkumbusha aliyeokolewa aenende sawa sawa, iko sawa eh? anaenenda sawasawa ili awe Mkristo awe mwamini ili aokoke? Hapana, anaenenda sawasawa kama asili mpya aliyopokea alipoamini. Kwa hiyo anasemaje? katika upya wetu tuna uwezo wa kutenda matendo mema. We have the capacity to do good in Christ, tuna uwezo wa kutenda matendo mema. hiyo ni nini, mtumisha Bwana? Bwana asifiwe. Tumeelewana mtumishi wa Bwana tumeelewana. Tumeokolewa, tume, tumefanya nini? maana tu kazi yake, tuliumbwa kiumbe kipya eh? Tuliumbwa katika Kristo tutende matendo mema ambayo tokea awali Mungu aliyatengeneza ili tuenende nayo. Maana yake Mungu ametupa capacity kabla hatujaanza kutenda, na ndio maana ukisoma Warumi tano tano wanasemaje? Warumi tano tano wanasemaje? Tumaini halitayarishi kwa kuwa pendo la Mungu limemiminwa ndani yetu kwa huyo Roho Mtakatifu tuliyepewa sisi. Kwa Mungu akikwambia penda, cha kwanza anachofanya nini? Ni kukupa huyo roho wa upendo ndani yako. Tuko sawa eh? Kwa hiyo umefanywa upya katika Kristo. Sasa kama bjamaliza leo, hey, dakika zangu zimeenda kweli. Kuna watu wanasukuma dakika zangu hapa. Bwana awashikilie. Okay. Katika huu upya tulijiuliza swali, ni nini kinachofanywa upya kwanza? Ni tabia yako. Kinachoanza kufanywa upya ni nini? Roho yako, asili yako ya ndani, ambayo ndio inayoamua utambulisho wako. Kwa hiyo tucheki kwenye Tito tatu. Tito tatu mstari wa tatu na wanne mstari maarufu sana ukienda kwenye injilisi. Unapodismantle matendo kwa ajili ya wokovu Tito tatu mstari wa tano na wanne, are you there. Haleluya, huko hapo yanakuelewa haya, okay. Twende Tito tatu tano, inasemaje? Lakini amjafika lakini wema wake Mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa kwao. Kilichotuokoa ni nini? Wema wake Mwokozi wetu Mungu na upendo wake ulipofunuliwa. Kumbuka maana ya kufunuliwa, wafanye wafun, wafun, nini, wafunuliwe macho ili waweze kuona, waone basically kale upendo wa Mungu katika kumtoa Yesu Kristo. Kwa maana jinsi Mungu Aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila amwamini asipotee bali awe na uzima wa milele. Huo ni upendo wa Mungu. Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa. Akasemaje? Si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi bali kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na Roho Mtakatifu kwa aliyeokolewa kwa rehema yake amefanywa upya na Roho Mtakatifu, ndio maana ya kuzaliwa kwa pili. Kinachozaliwa kwa pili sio mwili wako. Ha, ulipookoka mwili wako ulibadilika? Hapana. Umeamka kesho ukasikia njaa kama jana, na umesema nimeokoka, jamani nimeokoka jana kwenye mkutano wa Injili, lakini ulipoamka asubuhi ulikuwa kama jana tena, unaweza wajikuta unaenda ulipoenda jana kama unaenda kupata moja baridi moja moto, unaweza ukafika sema ah, lakini jana nimeokoka. <laughs> umefika karibu na nini na kitenda kitendaguroba. <laughs> kaya waita wengine kabisa, waliwahi kufika sehemu wakaagiza kabisa, ile unakagiza, jana niliokoka kwenye ah, agali wasemaje? si kwa sababu ya matendo haki tuliyotenda sisi, bali kwa rehema zake. Kwa kinachooshwa sio mwonekano, kinachobadilika kinachofanywa upya sio mwonekano, bali ni nini? Kufanywa upya katika utu wa ndani. Haleluya! Ndio maana ametumia, Paulo anaweka wazi kwamba wokovu wetu ni kwa sababu ya wema wake mwokozi wetu na upendo wake kwetu. Kwa lugha rahisi, anasemaje? Kama ni wema wake, maana yake haukuchangia chochote. Ni dhambi kuhisi ya kwamba umechangia wokovu, ni dhambi. Naomba nikuonyeshe kabisa, tena ni dhambi ya mauti, ni dhambi mbaya kuhisi ya kwamba umechangia katika wokovu, kwa sababu ni wema na upendo wa mtu mwingine. Kuhisi ya kwamba umechangia wokovu ni kumfanya aliyekuokoa kwamba alidanganya, hakuwa mwema sana Unamwona, unamfanya Mungu kuwa mwongo, unaifanya kazi ya msalaba kuwa famba, unamfanya Yesu kama aliuza sura msalabani, kama kitu ambacho hakipo. Lakini wema wake Mwokozi wetu Mungu asemaje? Na upendo wake kwa wanadamu ulivyofunuliwa, alituokoa. Petro Paulo ameweka wazi hapa, si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi. understand that pamoja na umuhimu wote wa matendo ya haki, sio matendo ya haki yaliyotuokoa. Ni wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake uliofunuliwa, alituokoa. Alafu akasemaje? Bali kwa rehema yake. Neno rehema pale, neno la Kigiriki eleos, kama nakumbuka vizuri, eleos ni huruma eleos. Eleos ni huruma. Ukiangalia tafsiri ya neno eleos, ni kitu ambacho unamfanyia mtu ambaye yuko hopeless, hajiwezi, unamhurumia. Hawezi kutembea, hawezi kuvuka hapo, anahitaji mkono wako mvushe, unamuonea huruma. Maana yake hana capacity. Ndo matumizi ya neno eleos. Nikikuonea huruma nikakupa gari langu, naona magari matatu, mimi sijafanya eleos sababu mwanya nini? Hukustahili huruma yangu, nimeichezea huruma yangu. Huruma ni pale ambapo you are not capable. Asema mwoneni huruma. Ukiona watu wanapigana ngumi, asikia Alafu mtu anapiga mtu kabisa pa pa, pa. Alafu anasema muoneni huruma, angalia anavyopiga, muoneni huruma. Anapiga huyo, muone muone... muone huruma, anayepiga? Unamuonea huruma nani, anayepigwa? Unapiga ngumi una moja, unaketi chini, unapiga ngumi ya pili, unalala chini, unapiga ngumi ya tatu, unatolewa kwa knockout, unasemaje? Jamani refa akazi, anafanya kazi ya kukuonea nini huruma? Hata kwa hesabu ya moja, mbili tatu Isaya kumi anasema, uwezi kunyanyuka tena, anakunyanyua pale ambapo you don't have the capacity, ndio unaonewa nini huruma? Ndio maana matumizi ya neno eleos inasema compassion to the person who is miserable miserable, mtu asiyejiweza kabisa, choka mbaya. Ikifika swala la wokovu, mwanadamu anasalenda mikono, choka mbaya, ilitajika mtu aje afe kwa ajili yake. Halo? Halo? Kwa mwanadamu hajitahidi kutafuta wokovu yuko choka mbaya. Anatakiwa aseme Yesu nakuhitaji, anatakiwa aimbe ule wimbo Yesu nakuhitaji, vi vyo kila saa niwe zeshe mokozi nakujia ayilekiiza <laughs> naimba Ni yeye ndiye amefanya mwanadamu yuko kwenye mazingira ya kuhitaji nini? Eleos, huruma anahitaji huruma. Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulifunuliwa, alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi. Iko sawa mpaka hapo, eh? Iko sawa mpaka hapo, eh? Kwa hiyo well, lakini kinachotokea Sio tu kwamba Mungu ametuambia nimewasamehe dhambi zenu, lakini amefanya nini? Ametupa upya ndani yetu, iko sawa eh? Amefanya nini? Ametupa upya, ametumia lugha gani hapa? Ametumia kwa kuzali kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na Roho Mtakatifu. Neno kuzaliwa kwa pili ni neno moja la Kiingereza Kigiriki, paligenesia. Nitakupa spelling paligenesia, p a l i g e n e s i a, paligenesia. Kwa nini tunaangalia lugha ya Kigiriki? Kwa sababu ni lugha ya asili ya uandishi wa Agano Jipya, iliandikwa kwa mwanzo Kigiriki. Sasa ili neno paligenesia, nimekupa spelling. P A. So, P -a -l. Imetokana na maneno mawili Palin na Genesis na Genesis eh? Mwanzo au kwa kwanza au kipya kabisa. Palin maana yake ni mpya. Palin ni P A L I N. Palin mpya, Genesis maana yake ya asili au ya mwanzo. Kwa hiyo paligenesia ya maana yake nini? Ni kuleta asili mpya au kubadili asili ya mtu au kumzaa upya, to bring about a new cha a new nature, a change of nativity of the person or a new birth. Wewe unaweza kuita ni kuleta asili mpya kwa kila aliyemwamini Yesu Kristo, sio tu amemwamini na imani yake kwenye kichwani. No. No, no, no. Amebadilishwa kwenye roho yake kwa, kwenye roho yako kuna mabadiliko sasa. Ngoja nikupe process kidogo, ili uweze kuelewa kwenye ukombozi unaofanyika. Siku ile ulipomwamini Yesu Kristo, sio tu umepewa pardon of your sins sio tu Mungu ameziachilia dhambi zako kana kwamba hazikuwahi kufanyika, lakini pia. Kwa sababu mwanadamu, nisikilize vizuri, mwanadamu hakuumbwa kuishi bila roho wa Mungu. Nakumbuka hiyo eh, mwanadamu hakuumbwa kwa independent of the spirit of God. Mwanadamu aliumbwa atembee na kutenda kazi pamoja na Mungu, lakini kwa sababu Mungu hamlazimishi mtu, lazima ampe mtu haki ya kufanya nini? ya kuchagua free will. Kwa unaona, Adamu na Hawa aliambiweje? matunda ya miti yote ya bustani yaweza kula lakini usipokuwa, si ndio eh? mti wa nini? ujuzi wa mema na mabaya. Walikuwa na choice, walikuwa na uwezo wa kula mti wa uzima, lakini hawakula mti wa nini? Uzima. Okay, okay, okay, okay, okay walikuwa na choice. In fact hiyo choice unasoma throughout kwenye vitabu vya Agano la Kale mara mbili maneno haya yametumika. Tazama, nimeweka mbele yako mauti na uzima. Hapo asemaje? Chagua uzima, ili upate kuishi. Ina maana kwa Mungu mtu asiye na uzima wa milele, au asiye na uzima wake, au roho wake ndani yake haishi, tafsiri ya Mungu. Sijasema tafsiri, tafsiri yako, kwa sababu brother yako anaweza kaja mwamini Yesu Kristo, lakini unamwona anapumua. Kwa Mungu kuishi ni zaidi ya kupumua. Unajia Adamu aliambiwa siku ile mtapokula mlikufa. Walikufa? Naturally. No. Lakini walikuwa wanaonekana mtaani wanatembea. Na waliishi zaidi ya miaka mingi zaidi baada ya kwamba wamechemka kuchukua kila kitu kuchukua. What is God's life? Maisha ya Mungu. Mungu kutafsiri ya maisha sio kuvuta hewa. Mtu anaweza akawa yuko pale anaongea bungeni, lakini Mungu anamwona amekufa. Kwa sababu Mungu akumba mwanadamu a act peke yake independently mm -mm. Kwa, Mungu akitazama juu akatazama watu, sisi tunaona watu wote wanapumua kwa sababu hawako makaburini, ila Mungu anaona huyo amekufa, huyo anaishi, huyo amekufa, huyo anaishi, kwa sababu hana roho yake, iko sawa, iko sawa kwa kila ambacho Mungu anaita uzima ni mtu mwenye roho wa Mungu ndani yake, kwa sababu roho wa mwanadamu bila roho wa Mungu ni mfu, hata kama mwili wake unatembea. Zombi, filamu za zombi, zombi maana si yake nini, eh? The walking dead. Eh, ni mtu ambaye unamuona anatembea hivi, lakini kiukweli ameshafanya nini maana yake mtu ambaye hana roho wa Mungu unamuona anafanya nini, anatembea anafanya nini, anaendesha gari, unamuona anakula chakula, unaona sasa hai hai hai. Sasa hizi unaona, anaoa, unaona anapata watoto, unaona anasoma, unaona anafaulu, lakini mfu. Walking Dead. Injili inatakiwa iende kwake ili apokee uzima wa kweli ambao ni uzima wa nani, wa Mungu. Na ndio maana Yesu kwenye kaburi la Lazaro, Yohana kumi na moja ishirini na tano alisemaje? Amin, amin, nawaambia yeye aniaminie mimi hata ajapokufa anaishi. Ina maana maisha ya Mungu au uzima wa Mungu hauzuiwi na kaburi. Mtu anaweza akawa anatembea duniani akiwa na uzima wa milele, si ndio? Eh, mtu anaweza akaingia kaburini akiwa na nini? Uzima wa milele. Mtu anaweza akafufuliwa baadaye akiwa na nini? uzima, uzima wa milele. Haogopi kifo halo Uzima wa kilele hauna boundaries. Naweza nisiwepo duniani, lakini bado nikawa naishi. Lakini mtu asiye na roho wa Mungu akifa, amekufa. Amekufa mara ngapi? Mara mbili. Kwanza alikuwa amekufa kiroho akiwa duniani, alafu akafa kimwili akaondoka duniani. Kwa hiyo inakuwa amedanja danja. Ndio maana tunapohubiri Injili tunaepusha watu wasipatwe na mauti ya ngapi? Ya pili wakiva katika mwili wawe na nini? Na uzima wa Mungu, siku ile atafufuliwa, eh? Lakini mtu aliyekufa bila roho wa Mungu ndani yake hana kitu cha kumfufua siku ile, kwa sababu ufufuo ni kazi ya Roho. Nafikiri nitaonyesha kesho kidogo, au leo jioni, ufufuo ni kazi ya Roho, roho yule yule aliyemfufua Kristo katika wafu. Mtu akifa akiwa na huyo roho, siku ile atafufuliwa. Ndicho ambacho Paulo anawaambia wa Tesalonike, wasisikitike kwa ajili ya waamini waliotangulia, kwa sababu hakika watafufuliwa. Ameondoka akiwa na uzima. Hasara ni mtu akifa bila roho wa Mungu, naelewa hiyo ni hasara. Mtu akifa bila roho wa Mungu ni hasara kabisa. Halo, tuko mpaka hapo? Kwa hiyo new nature, kwa siku elgiver alipookoka sura yake ikubadilika, au ilibadilika. Bwana asifiwe. Nani ana mwanafunzi wake apa alimhubiria Injili akaokoka, ambayo yuko hapa hapa, yuko hapa yani. Hebu angalia sura yake siku alipookoka alibadilika? Kama alikuwa mweupe, alikuwa mweusi, kesho ukutana naye alikuwa kama vijana tu, lakini unajua kilichotokea ndani yake ni kikubwa sana. Naelewa eh? ni kikubwa sana Something big has happened. Lakini sio kwa nje In fact kama alikuwa ajui hesabu, kesho akiingia kwenye pepa ya hesabu anaweza kagonga zero, kwa sababu kilichobadilika ni roho yake, sio nini, sio akili yake wala sio mtazamo wake. Bwana asifiwe. Unaanza kumchonga mtazamo kwa Injili, haleluya, ndio afundisha, yeah. Kwa hiyo kazi ya roho ndani ya mwamini ni kumbadilisha asili kutokea ndani, new creation. Tuko sawa mpaka hapo? Ndo kile ambacho Paulo na, nani Yesu alikuwa anaongea na, na Nikodemo ukisoma uki, kuanzia pale naomba tusome Yohana tatu Yohana tatu tuangalie pale Nikodemo pale Yohana tatu Haleluya. Tuelewana mpaka hapo. Yohana tatu mstari wa tatu soma tatu tano mpaka saba mpaka saba, eh, unasemaje? Kwa pale Nikodemo amefika kwa Yesu akaanza kumhoji maswali maswali yake. Sasa Yesu akaanza kumjibu. In fact alimuuliza habari za, najua umetoka kwa Mungu, wewe ni mwalimu umetoka kwa Mungu, maana hakuna mtu afanyaye mambo kama isipokuwa Mungu yupo pamoja naye. Akamwambia Yesu akajibu, Yesu akajibu akamwambia, akamwambia, je, nasemaje? Akajibu akamwambia, amin, amin nakwambia mtu asipozaliwa mara ya pili ametumia neno hawezi kuona ufalme wa Mungu. Actually tafsiri yake ameweka hapo chini. Akasemaje? Angalia kwa mstari wa hem twende twende nne, twende nne. Mm -hmm. Nne anasemaje? Niko demo akamwambia eh. Eh. Kwa hiyo kuzaliwa kwa pili haihusiani na nje. Ndio maana aliuliza, hii inakuaje? Alienda fiziko, eh? Kwa hiyo ilibidi Yesu akwambie mimi siongei mambo ya mwili kwamba urudi kwa mama yako uzaliwe upya. Kinachozaliwa upya sicho hicho. Iko sawa eh? Yes. Sio mwili wako. Mama yako anazaa nini? Mwili wako. Mama yako anazaa roho yako? uh -uh. Mama yako anazaa mwili wako. Kwa haurudi tumboni mwa mama yako uzaliwe upya. Kuzaliwa upya ni nini? Ni roho. Angalia mstari wa tano. Tano unasemaje? Yesu akajibu ehe. Ehe. Mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho, ehe. Hawezi kuingia ufalme wa Mungu. Umeona kuingia eh? Kwa kuingia ufalme wa Mungu ni matokeo ya kuzaliwa kwa nini? Kwa roho. Neno maji pale, ukisoma pale, kwanza kumbuka natoka kwenye Agano la Kale matumizi ya neno maji. Eh? Kwenye, kwenye Agano la Kale, maji yanatumika mara nyingi kumaanisha roho. Na hiyo unaweza kwenye kwenye Sekieli ngapi? Mstari wa 25 mpaka 27, alipokuwa anasema nitawasafisha kwa maji, alafu asemaje? Nitawapa roho wangu ndani yenu. Nenda kasome Ezekiel 36 mstari wa 25 hadi 27. Kwa maji pale ni neno kai pale, kuzaliwa mtu asipozaliwa kwa maji, na neno na pale sio de, ni neno kai Kigiriki. Maana yake nini? nikuelezea kilichoko nyuma yake Mtu asipozaliwa kwa maji ambako ni kuzaliwa kwa roho, asemaje? hawezi kuingia katika ufalme wa Mungu. Kwa hiyo kuzaliwa kwa maji pale ni nini? Kuzaliwa kwa roho. Usisahau ya kwamba Yohana ametumia maji sana kumaanisha roho, na ndio maana anaita maji ya uzima. Mtu aliyetumia neno maji ya uzima sana ni nani? ni nani? Ni Yohana, maji ya uzima, mwanamke kisimani, discussion ilikuwa ni maji lakini Yesu akamove toka kwenye maji akaingia kwenye nini? Roho. Si ndio? Eh, nipe maji. Akasema ungejua ni nani akomboe maji, ungemwomba yeye, angekuwa nini? Maji ya uzima. Baadaye akaeleza nini, wamwabudu Mungu, umefaza kumwabudu katika nini? Roho na kweli. Kwa maji yalisignify nini? Roho. Iko sawa? Kwenye Yohana ni saba, eh, msari wa 38 hadi 39, 37 hadi 39, inasemaje Ilipokuwa saa ya sikukuu, akasemaje? Aniaminie mimi, mito ya maji itatoka ndani yake. Tafsiri yake asemaje? Akasema Yesu alikuwa akisema hayo akimaanisha nini habari za roho, ambao wale wamwaminio watampokea, kwa sababu Yesu alikuwa hajatukuzwa bado. Kwa maji yalitumika kusignify nini roho. Hiyo ni Yohana 7:37 hadi 39. tuko sawa kwa Yohana ametumia maji sana kwa mkutaza wake kumaanisha roho. Kwa mtu asipozaliwa kwa maji ambako ni kuzaliwa kwa roho hataingia katika ufalme wa Mungu. Tuendelee na sita nasemaje? Kilichozaliwa kwa mwili ni... Okay. Ulizaliwaje kwa mwili? Iko sawa hivi eh? Ni mama yako au ni mama yako na baba yako. Nstaki vita, lakini kilichozaliwa kwa mwili ni mwili tutaangalia baadaye kama ni baba au mama au wote. Ehe, hapa kasemaje? Kwa kile ambacho kinazaliwa upya ni nini? Ni roho. iko sawa eh? na nasema kilichozaliwa kwa roho ni roho. Kwa hiyo ninachozungumza kuzaliwa mara ya pili, sizungumzi kwa mwili, kwa sababu umeshazaliwa kwa mwili na imeisha. Ila mtu anaweza akawa amezaliwa kwa mwili na akawa hajazaliwa kwa roho bado. Kwa, mtu akizaliwa kwa mwili namuona mtaani ni ajeman, fresh maisha maisha nifwanga flavor aina noma kwere kwere, nina nini lakini hana nini, maisha ya Mungu. Kwa, kumbe kuna maisha ya aina mbili, mtu anaweza kuwa na maisha ya kawaida ya kimwili na asio na maisha ndani ya roho yake, iko sawa eh? Kwa, mimi nilipomzaa mtoto wangu nimemzaa katika mwili, asipopokea injili mtoto wangu anakuwa amezaliwa mara hii moja. Kuzaliwa mara ya pili ni kuzaliwa kwa roho. Siku nikimhubiria injili akiamini, akasema wow, asante Yesu, siku hiyo amezaliwa kwa pili. Kwa kuzaliwa kwa kwanza ni nini? Ni mimi hivi, ah, ni mimi wa mke wangu, sawa? Ni mimi kwetu, nyie sijui ninyi. Ni mimi na mke wangu tumemzaa kwa kwanza, lakini kuzaliwa kwa pili ni roho wa Mungu kuingia ndani yake na kuizaa roho yake kwa upya anakua aliye ungwa na Bwana ni roho moja naye. Kilichoungwa ni nini? Roho wa Mungu na roho wa mtoto huyo. Iko sawa? Iko sawa. Kwa kuzaliwa kwa pili sio kuzaliwa kwa mwili, kwa natural birth ni kuzaliwa kwanza. Spiritual birth ni kuzaliwa kwa pili, ambapo roho ya mwanadamu inapewa uhai na roho wa Mungu. Iko sawa? Kwa siku lipo amini njili, ndio siku hiyo ilipoanza kuishi maisha ya pili. <laughs> Kabla hujapokea roho wa Mungu una natural birth. una uzao katika mwili. Siku ulipoamini njili ulizaliwa katika roho. Ulizaliwaje katika roho? Roho wa Mungu alikuja akaungana na roho yako ulipoamini njili mkawa kitu kimoja. Roho yako ilikuwa imekufa bila Mungu, ikahuishwa na roho wa Mungu mwenye uwezo wa kufufua, ikawa hai. Yesu alisemaje? Kwa sababu ninaishi nanyi, mtakuwa hai. Umeelewa maana yake nini? Yes. Kwa hiyo roho ya Mungu ndiye anayekumpa muamini uhai mpya ndani yake. Tuko sawa mpaka hapo eh? Ndio maana hapo chini akaanza kuelezea maana ya kuzaliwa kwa roho mstari wa ngapi? Wa nane. Nane anasemaje? Umeona, anataka kuonyesha kwamba kuzaliwa kwa roho haionekani kwa mwili. Niliwaambia jana eh? Mtu anaweza akawa amezaliwa kwa roho lakini mwili wake usionyeshe. Lakini haina maana hana manuva. Unajua nisikize watumishi wa Mungu. Unajua wakati mwingine inabidi uonyeshe kwamba wewe ni mwana wa Mungu eh? Unaweza tu na mawazo ambayo yako juu ya watu wote. Nasema lakini mbona huyu anawaza tofauti? Unaambia, yani, jamani hii hali itatua sote. Unasema hakika hatutakufa. Sasa mbona unajiamini? Mbona kuna maneno kama hayo? Eh? Yaani kwenye hicho chuo wote tutafeli; mimi sitafeli. Mbona unajiamini? Umeamua kuongea kwenye levo yako. Kutumia nini? uhai ulioko ndani mona eh? Umeanza kutumia mamlaka um, unajua wewe ni kwanza muamini, anayo natural human, lakini ndani yake ana spiritual human. Ndio maana wanaopenda kuzungumzia laana za ukoo za za ukoo wanatumia nini? Natural nature. Hawataka kuzungumzia nini? Spiritual nature. Unafikiri Mungu anataka uishi kwa kutumia tu your spirit natural nature au your spiritual nature? tena anataka hii asili ya ndani iongoze nini? Asili ya nje iko sawa, eh? Iko sawa, iko sawa, iko sawa. Anasemaje mstari wa nane? Upepo uvuma wendako, Upe... eh, na sauti yake isikie, eh, lakini ujui unakotoka wala eh Kwa aliyezaliwa kwa roho ni kama upepo haonekani ila unavuma. Si ndio, eh? unaweza kudharau upepo kwa sababu onekani, nasema, upepo kitu gani bwana? Ngoja ije na mvumo, ikute bati umeungaunga, unasikia nyumba imebebwa mbojo, inachukuliwa kutoka Ihumwa, inapelekwa mpaka nini, Mpwapwa. Ukichelewa utaikuta wapi? Manyoni. Ukichelewa unaikuta Nzega Imeosema, jamani, basi la nani hiki? Asema limetoka Ihumwa, imebebwa na nani? Upepo. Mtu asikuchukulie poa, kwa sababu ni mwana wa Mungu Haleluya. wala usijichukulie poa kwamba mimi tu ni mwana wa Mungu, hamna kitu naweza kufanya kwenye haya maisha. We, wanakuangalia kwa nje, usijiangalie kwa nje, wewe jiangalie kwa ndani. Draw from the well that is within. Always do that. Unaenda kwenye familia yenu pale, wanasema hali imekuwa ngumu. Nafikiri baba yangu alikuwa anateseka sana, ikahamia kwa mama yangu na baba yangu. Sijui kama itakuwaje. Mimi sidhani kama kwenye shu, familia hii kuna mtu atafaulu kabisa. Yaani bro alijitahidi akafika la saba, akafaulu akashindwa kuelea na sekondari, tulikosa ada. Ukaambiwa hizo notis unapewa, unapewa, unapewa na unasema hmm. Hali sasa imekuwa ngumu <laughs> utaishia kuvuta ndumu. Anashangaa tu, nabadilika, unaanza kuongea tofauti. Zamani moja niwachekesha zamani bwana braha. Bro, bro angu sio nawasengenya mabraza wangu pale, hapa na hawapo <laughs> kuna siku alikuwa anagombana nani anilipie ada. Sasa hapo nilikuwa mlishwa kwa mlokole hapo napiga dua, napanda milimani. Nilipomaliza form 4 ile imetoa kwenye pepa. Nilichukua rafiki yangu tukapanda mlimani moja kwa moja kwenda kuomba. Yaani nimemaliza form 4 nikachukua begi tukaelekea mlimani kwenda kuomba. Tukoreka pakati pepeka. Machali wadogo wawili anaitwa Loi. Tukaenda na Loi mlimani kuomba. Alafu matokeo yakatoka tumefaulu naenda form five. Bro, utamsomesha mjini usichanae mama ta Oya. Oh, semeni kama hamtaki kunisomesha. Kunisomesha. By the way, siwategemei ninyi <laughs> nsa Mungu anaweza kumuinua mtu mwingine anisomesha niambia, mkikubali, um, Mungu atapitisha hela za kunisomesha kwenu, mkikataa, atapitisha kwa watu wengine. Boldly hivi, nimesemaje? Najua kilichotokea exactly kama alivyosema, wakati mimi niko naendelea, watu wengine wanaangaika kunitafutia ada. Wajua mimi, watu wamenunulia simu ya kwenda sekondari, sio nyumbani, sio baba Watu wamehangaika huko. Waenda. <laughs> Unaona eh? Lakini nisemaje? assurance 100%. Angalia. Ndani ya roho yangu nikisema, moyo wangu taelewa. Tuanze roho yangu. Ndani ya roho yangu nilikuwa naona possibility ya kusoma hata kama ndugu zangu hawana hela. Umeona eh? Umee kusema kitu unauhakika, mpaka unauhakika, umeelewa maana yake Sasa kuna siku uliniambia, mama, ukinywa pombe tena utatapika. Nikakataa kusikiliza, nikaenda kunywa, sio tu kunywa, akajifanya anataka kuuza kabisa gongo. Kaenda akaleta, siku amekunywa, akaumwa kichwa, kikamuuma akaacha kuuza, akaenda kunywa tena, akatapika, kichwa kikamuuma, akanywa mara tatu, akasema huyu kijana ameniloga, akaacha akaniambia juzi, ndo alikuwa aniambia mimi naamini wewe ni mtumishi wa Mungu. Ah, sasa siasema siku zote <laughs> mbona limekuambia naacha kazi nafanya huduma, mbona ulikataa? Akasema ah, unajua bwana haya maisha <laughs> <coughs> lakini unaweza ukawa natumia necha yako ya ndani kuishi a katumia necha yako ya nje umesikia? You can use your natural identity, natural talent, natural capacity kusukuma maisha au kaanza kusukuma kwa kutumia asili iliyoko ndani yako na ukaongea kwa kutumia nafasi yako katika Kristo. Tuko sawa eh? Unaweza uka choose to live like that. Unaweza uka choose to live like that. Lakini you better choose to live like who you are in Christ. Kwa nini? Huo utambulisho aliokupa Mungu unasurpass utambulisho wa aina zote. Aina zote. Ndio maana huwa sipendi watu ambao wana flow na what is happening. Corona imekuja, tutakufa jamani, tutakufa, mtakufa. Na nani? Sema nitakufa, usituchanganye, usichanganye kila mtu kule, tutakufa jamani tu tutu... na nani? Kuna mtu mmoja juzi aliposti akasema hivi watu wanaposema we are going to hell, we are going to hell, to hell with who? with me You are going to, sema, I am going to hell alone. Usichanganye ulimwengu wote uonekane kama unateseka kama wewe, umeelewa eh? You can choose kutembea na kusema na kuact kulingana na nini, asili yako mpya katika Kristo. Iko sawa? Yes. You can choose that, unakaa tu kwenye kona, ulimwengu umeenda kushoto, unaweza kusema sawa sawa na asili yako Iko sawa eh? Unaweza kufanya nini kusema sawa sawa na asili yako. Usi, usifikiri ni sifa kunyongonyea na dunia nzima na kuimba nyimbo ambazo kila mtu anaimba ulimwenguni Haleluya. You can choose to walk in your identity. Angalia Petro wa kwanza mlango wa kwanza ishirini na tatu. Ukisikia mtu anazaliwa upya anazaliwa kwenye nini mwili wake kwenye nini, roho yake. Petro wa kwanza mlango wa kwanza mtare ishirini na tatu inasemaje? Mmefika? watu wengine hawajafika. Mmefika, twende pamoja. Waraka wa kwanza wa Petro mlango wa kwanza mtare ishirini na tatu inasemaje? Kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili, ah-ah. twende taratibu. Akasemaje? si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la Mungu lenye uzima lidumulo hata milele. What a powerful revelation! <laughs> Kwa kichwa cha kwa pili ni neno la Mungu, basically injili uliyosikia ina nguvu gani ya kukuzaa na kutunza milele? Kwa sababu ni mbegu isiyoharibika. Why don't you believe that? Ni mbegu isiyoharibika. Kwa kama ni mbegu isiyoharibika, maanake kifo na mauti haiwezi kuishinda tena. Iko sawa? Angalia, kwa kuzaliwa kwa Mungu ni kuwa na mbegu ya Mungu ndani yako. Angalia Petro wa pili, twende mbili pale, mlango wa kwanza mstari wa tatu na wanne. Petro wa pili mlango wa kwanza mstari wa tatu na wanne, mbele tu pale, mlango wa kwanza tatu na wa nne. Nasemaje? Kwa kuwa uwezo wake wa uungu umetukirimia vitu vyote vipasavyo uzima na utaua, kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe. Mstari wa nne tena, kwa hayo amekutukirimia ahadi kubwa mno za thamani, ili kwamba kwa hizo mpate kuwa nini, washirika wa tabia ya uungu, mkiokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa. Anasemaje? Mwamini ni mshirika wa tabia ya Mungu au ya uungu. Neno washirika pale, neno la Kigiriki koinonos, ambayo tunapata neno koinonia lenye maana ya kuwa esheara, ni pale ambapo unashea kitu bila kupunguziwa. Hivi najua mimi na kaka yangu tumeshea familia, lakini hamna mwenyeshea kubwa eh? na hapungukii kwa kuwa mimi kwa kushare familia moja hapungukiwi. hiyo ndo koinonos. We share bila atushare percentage. mwajua kwenye kampuni kuna shares eh? lakini hiyo sio koinonos. Kwenye, kwenye share ya kampuni unatake nini? Part. Unatake a lot. Sio sharing ya aina hii. Kwa mfano sisi ni warithi pamoja na Kristo. Ule urithi Yesu ana asilimia mia moja na sisi asilimia mia moja. Maana yake Yesu akitwa mwana wa Mungu na mimi naitwa mwana wa Mungu, hakuna aliyepungua. Umeelewa maana yake? Nikisema braza zangu ni, ni, ni tumetoka familia moja hakuna ambaye ana sehemu ndogo ya ubraza kwenye hiyo familia undugu, si ndio eh? We share 100%. Do maana ya koinonia. I share, I partake without not losing. Aliyenipa apunguzi. Kwa hiyo kama Yesu akisema sisi ni washirika pamoja naye maana yake nini? Tuna asilimia mia moja yalicho nacho roho yule yule aliye ndani ya Kristo ndio roho yule yule aliyeko ndani ya mwamini. Hiyo ni koinonos, huyo ni kuwa shera, tumekoinonia pamoja na Kristo. Tuko mpaka tuko sawa, mpaka hapo tuko sawa, mpaka hivyo. Kwa hiyo sisi ni washirika wa tabia ya uungu, maana yake tuna ubora wa Mungu ndani yetu, ndio ushirika wa tabia ya uungu. Tuna quality ya uungu ndani yetu. Kwa nini? kwa sababu ametupa wa roho wake Yohana 7:39. Neno lile alisema kwa habari ya roho ambaye wale wamwaminio watampokea baadaye, kwa sababu maana roho alikuwa hajaja, kwa sababu Yesu alikuwa hajatukuzwa. Haleluya! Kwa hiyo ni kwa sababu ya huyo roho, tuko mpaka hapo eh? Kwa sababu ya nini? Huyo roho, huyo roho anakaa kwako kwa muda gani? Nataka tuangalie baadaye. Tuko sawa eh? Kwa unakuwa na uhakika muda gani ya kwamba wewe umefanywa upya, umeshirikishwa tabia ya ungu. Neno tabia ya ungu pale ni nature ya Mungu inaita, ningeweza sema divine nature. Unajua divine nature eh? divine nature. I have the divine nature Haleluya! ninayo asili ya ungu ndani yangu, ninayo asili ya ungu ndani yangu, ninayo asili ya ungu ndani yangu, ninayo asili ya ungu ndani yangu. Mimi sio mtu tu, ninayo asili ya ungu ndani yangu. Ya na asili hiyo ina sauti kuliko asili yangu ya kawaida, ina sauti kuliko asili yangu ya kawaida, ina nguvu kuliko asili yangu ya kawaida, ina nguvu kuliko hali yangu ya mwili ina nguvu kuliko hali yangu ya kiakili. Ina mamlaka kuliko mamlaka yangu ya kawaida. Ina nguvu kushinda nguvu zote. Simama ujombe, simama ujombe, simama ujombe. Aeke pare godaso. Ina asili ya Baba ndani yangu, ina asili ya Baba ndani yangu inayo asili ya Baba ndani yangu. Uwezo wa ungu ametukirimia mambo yote yapasayo utaua. Ayayay ay, ay, ay, ay. Ametupa goodness ametupa uwezo yes, yes, yes, wa ungu ndani yetu. Yes Lord. Yes Lord. Yes Lord. Amenipa uwezo wa ungu ndani yangu. Ninaweza kutenda kama Baba anavyotenda. Na asili ya Mungu ndani yangu. nina asili ya Mungu ndani yangu Nina asili ya Mungu ndani yangu. Nina asili ya Mungu ndani yangu. Nina asili ya Mungu ndani yangu. Nina asili ya Mungu ndani yangu. Nina asili ya Mungu ndani yangu. Nina asili ya Mungu ndani yangu. Asili yenye uwezo juu ya utendaji wote wa adui. Je, asili ya kawaida ya kibinadamu? Nina uwezo ndani yangu inerebashosabaebrekaosayaa