Naendelea na somo letu la waabudu halisi, true worshipers. True worshipers, waabudu halisi. True worshipers, waabudu halisi. True worshipers Umefika uko wapi? <laughs> Yohana ngapi? Yohana nne ishirini na tatu. Tusome kwa sauti. Moja, mbili, a, twende. Siwasikii kabisa. Moja, mbili, a, twende wote moja mbili tatu twende wote. Lakini saa inakuja nayo sasa ipo, ambayo waabuduo halisi watamwabudu Baba katika roho na kweli. Twende kaboja tuanze upya tena. Lakini saa ipo, tuanze ishirini na tatu tena. Lakini saa inakuja nayo sasa ipo. Tujifunze kidogo juu ya saa amezako. Saa ni vizuri kuelewa lugha ya mwandishi Yohana, kwenye vitabu vine vya Injili ndiye mwandishi aliyezoe, aliyetumia sana neno saa, ambao haikuwa muda specific, maana angesema saa sita, saa saba lakini hii saa hazungumzi juu ya specific time, muda mahususi wa siku like saa mbili. Mm -mm. Mm -mm. kwa sababu huwezi kusema saa inakuja alafu kasema ipo. Hii saa ina maana yake. Ndio maana kwenye uchambuzi wa Biblia ni vizuri kujua nini muktadha, kwa sababu tafsiri ya Kiswahili tafsiri ya Kiswahili au tafsiri ya dictionary kamusi haikupi uhalali wa kusema neno gani limetumika hapa. Kwa mfano, neno moja linaweza likatumika likiwa na maana mbili tofauti, sehemu hiyo hiyo, kwenye sehemu mbili tofauti. Haleluya. Ukiwa jikoni na mnapika pale labda kwenye, kwenye sherehe alafu mtu kwa jikoni kasema mtu akasema niletee kaa unafikiri utapeleka nini? Utapeleka nini jikoni? niletee kaa utaenda kuchota Utaleta labda nataka kuwasha jiko lingine, utawaza ni kaa la nini, la moto. Ukiwa beach mnavua na vitu vinavyovuliwa ni vingi vingi, mtu akasema nimeona kaa, utawaza nini? Ni kile kamnyama kanatembea hivi, akama mbele hala nyuma, kulia wala kushoto. Mnafahamu, eh? Kiingereza neno lile lile, neno lile lile. In fact kwenye kingereza kuna neno kulingana wake na muktadha wake, naweza ikatamkwa tofauti kwa muktadha, ndo tafsiri sahihi kuliko dictionary. Kwa mfano neno M, herufi zake ni M I N U T yatamkwaje? Eh? Minute. Inategemea kwa sababu kama unamaanisha dakika itakuwa ni minute. Kama unamaanisha ni vitu vidogo vidogo itakuwa nini? Minute. Lakini neno lile lile. Hello. Halo, neno lile lile linaweza kutamka tofauti. In fact, kuna maneno mengine mengi ambayo yanavyoandikwa na yanavyotamka fanani. Kwa mfano, nikiweka kwenye sentensi kama mtu anasema I want to live, hiyo live ni L I V E, si ndio eh, ambayo maana yake ni nini? Kuishi, lakini ukienda kwenye ti huyo ni mtu anaongea, anataka kuishi, labda anatishiwa ana, ana maisha I want to live. Lakini ukienda kwenye TV yako, sijui itakuwa inchi ngapi hiyo hiyo, Sony LG, yenye kinu wa mgongo au bapa fulati, sijui, ukakuta rais anaongea, anahutubia, alafu ukaona hizo herufi pembezoni, inaandikwaje? L I V E hiyo natamkaje? Live. Lakini herufi ni zile zile. Kwa nini unajasema the president is live on the TV? Unaona kama vile nimechemka eh? Lazima the president is live on the TV iko sawa? Kwa muktadha ndio, mama kwa huwezi ukasema tu, Yesu akasema saa inakuja nayo sasa ipo. Unajua, kila mtu ana saa yake, majira yako yakizunguka ah, ninakwambia utatukuzwa sababu Yesu na unatumia Yohana ngapi? Yohana nne ishirini na tatu, saa inakuja nayo sasa ipo, kwa kuna maneno mawili ambayo Yohana anapenda kutumia saa yangu na siku yangu, vyote vilikuwa vinarifaa kitu kimoja. saa Sasa tunaweza kuangalia mistari kadhaa ambayo ametumia neno saa. Saa igaja, saa ipi? Angalia kuanzia mwanzo kabisa, Yohana mbili nne. Baada ya mama yake kumwambia ageuze maji kwa divai au chochote atakachowaambia wafanye, alimwambie mama yake mstari wa nne. Yesu akamwambia mama, tuna nini mimi nawe, saa yangu haijawadia. Saa yangu haijawadia. Wewe unafikiri alikuwa anasubiri saa aliyoagiza sokoni? <laughs> no. Saa yangu haijawadia, mstari wa nne. Sababu saabu alimfuata akamwambia hawana divai, ambia, saa yangu haijawadia. Saa gani? Angalia sura ya tano mstari wa ishiri na tano, sura ya tano mstari wa ishiri na tano. Alafu taenda ishiri na nane na ishiri na tisa. Tunaangalia saa, nasemaje? 25. Amin, amin, nawaambia saa inakuja na sasa ipo. Umeona, saa inakuja. Kwa sio alimwambia tu mwanamke, hata kwenye sura ya tano aliwaambia kitu kile: saa inakuja na sasa ipo. Mwambie mwenzako saa inakuja na sasa ipo Angalia hiyo fresh inavyotumika, inakuja na sasa ipo. Zote mbili tumalizie, saa inakuja na sasa ipo eh? wafu watakapo watakaofanya nini? Sikia sauti ya mwana wa Mungu, na wale waisikiao watakuwa nini, hai. Kwa hii saa inahusu wale ambao watakuwa wani, ni wafu ambao watapewa nini uhai. Yesu alikuwa anaanza makaburi tena taratibu. Hiyo ni ishirini na ngapi tumesoma? Ishirini na tano. Ukitaka kujua alikuwa anarifaa kitu gani, rudi ishirini na nne rudi ishirini na nne rudi ishirini na nne Nataka tusome wote ishirini na nne Nasemaje? Anasemaja, amin amin nawaambia yeye yeah, alisikia neno langu na kumwamini aliyenipeleka yu na uzima wa milele wala haingii hukumuni bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Mwaona ko hawa wanaowaambia ni watu gani, ambao hawaingii hukumuni wanakuwa wamepita mautini kuingia uzimani. Kwa wakiwa mautini ni wafu hmm? Saa yaja ambapo wafu watasikia sauti yake. Wafu gani? Rudi ishirini na nne. Watu walio mautini, watu walio mautini kwa lugha ya Yesu ni watu walioko makaburini. <clears throat> Maana jua amesemaje? Yeye aniaminie mimi na kumwamini yeye, al, al, alisikia neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka, yuna uzima. Maana hayuko wapi? Mautini lakini akasema kuna saa inakuja ambao walioko mautini, akawaita nini? Wafu. Do you know kwa Mungu mtu asiye na Kristo ni mfu, kwa sababu Mungu akipiga lensi yake haangalii mwonekano wa nje, anaangalia ndani ya roho yake, anakuta hakuna uzima wa Mungu. Ya kuna uzima wa kawaida wa kibaiolojia, anapumua anahema Mimi nasemaga hivi, mwamini akifa amebadilisha anwani. Asiyeamini akufa akifa amekufa mara mbili, sababu alikuwa amekufa ndani, hana uzima wa Mungu, anatembea na mauti, alafu akafa katika mwili. Maana yake inakuwa ni kufa mara ngapi? Mbili. Alikuwa amekufa alafu akafa tena. Inaitwa ni kudanja Yani, kafa aliyekufa kafa tena. Lakini muamini kwa sababu ndani ya roho yake kuna roho wa Mungu, na roho wa Mungu hawezi kufa. Anakuwa hayupo katika mwili, lakini bado yuko hai, halo halo. Na ndio maana nitarudi hapa Discussion ya Yesu na Masadukayo walipomuuliza swali ya kwamba ya kwamba hakuna kiama ya wafu kwamba watu wakifa imetoka. Hiyo na wakaleta discussion, akasema mtu mmoja, mwanamke mmoja aliolewa na watu wangapi? Saba. Brazo wa kwanza alioa akadanja, akafuata mdogo mtu akadanja, akafuata mdogo wa mdogo mtu akadanja, ikaenda mpaka mtu saba. Ila masadukayo ni noma hivi. Sista wewe, ungekuwa mtu wa sita, ungefanyaje pale? Ya kabla hajapata mtoto akadanja, akasema huyu ana roho ya kuua bongo, akisha kusingizia kwamba dada atakuwa na pepo linalochukia wanaume piyu. Akafa, akafa, akafa, akafa saba. Wakamuuliza katika kiama, sababu Masadukayo hawaamini mambo mafuatayo. Haamini kama kuna malaika. Masadukayo haamini kama kuna kiama ya wafu. Maana mtu akifa imetoka na hawaamini kama kuna roho ko, na wapia wanasoma vitabu vya Musa. Can you imagine <laughs> Na hawaamini hivyo vitu. Kumbe unaweza ukasoma Biblia ukatoka na hukuto kuamini. Alafu kwenye hiyo discussion Yesu <laughs> akatumia lugha ya kawaida kabisa kuajibu, akasema Mungu alipomtokea Musa alimwambieje? Mimi ni Mungu wa Ibrahimu, Isaka na Yakobo. Akasema mm, mm, Mungu sio Mungu ya waliokufa, ya wafu. Ina maana Ibrahimu, Isaka na Yakobo ni waamini, na kama Mungu bado anajiita Mungu wao wakati wamepotea, maanake Mungu atakuwa amechanganyikiwa. Iko sawa? Iko sawa. Kwa sababu Unakuwaje na ushirikiano na kitu ambacho it no longer exists. Kwa hakuna mtu anayepotea baada ya kufa kwa maana ya kwa waamini. wanaopotea baada ya kufa ni watu gani? Wasioamini, kwa sababu mwamini ana asili ya Mungu tayari, na asili ya Mungu haiogopi kifo na ndio maana Yesu alipochukua mwili alikufa na akashinda kifo, kuonyesha kwamba asili ya Mungu ni powerful, hata kifo hakiwezi kuziriba, hakiwezi kuzuia, hakiwezi kuishikia chini alo nailoa. Kwa hiyo tayari anaonyesha kwamba yule anayemwamini Yesu Kristo actually amepita kutoka mautini ameingia uzimani, kwa hapo nilipo ninao uzima wa milele, sina mauti ndani yangu. Kwa hiyo kifo cha kimwili tafsiri yake kwa Mungu sio mauti halo. Kwa hiyo mtu akifa katika mwili ulimwenguni aimpi Mungu hasara, kama mtu akifa hajamwamini Yesu Kristo ha? Ndio maana Mungu afurahii kifo cha nani? Mwenye dhambi, kwa sababu hakina faida kwa Mungu. Wakati fulani Petro alipokaribia kufa, anapoandika kwenye waraka wake wa pili, anaandika kwa ujasiri kabisa, saa ya kuondoka kwangu imekaribia. Bwana ameniambia asema, ni Bwana anamemwambia, umemaliza kazi mzee, chomoka. Kwa wakati wanafikiri wanamuua Petro, wanamgongea misumari, akasema, sasa msinigongee kama bwana wangu, niwekeni kichwa chini miguu juu, nitimize aliyopungua katika mwili wa Bwana. <laughs> Akawekwa juu chini. Wengine walifungwa kabisa hivi, misalaba ikawekwa cross hivi, akafungwa miguu hivyo, alafu akapiga msumeno, wakafa. Lakini anasemaje? Anasemaje? saa yangu ya kuondoka katika maskani hii imewadia lakini nisipokuwa katika maskani hii, nipo pamoja na Bwana. Maana nini? Muunganiko wako pamoja na Bwana, kiumbe kipya haitenganishwi na mauti. Asema nisipokuwa katika mwili huu, nimebalisha nini Address. I'm not here, but I'm still alive. Watu wengi wa kusoma Yohana tatu kumi na sita hawaelewi wanasomwa shua kama wanasomaga mistari mingine. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila amwaminie asipotee. Neno asipotee, pale neno la like, Kiingereza perish, bali awe na nini? Uzima wa milele, angalia awe na uzima wa milele kwa a believer cannot perish Tunajuaje kwamba hata kifo akiwezi kumperisha? Unajua kwa nini? Kwa sababu Bwana aliyemwokoa aliwahi kushinda kifo na mauti. Iko sawa, iko sawa, iko sawa, iko sawa. Kwa hiyo aliyekuokoa ana nguvu dhidi ya mauti. Bwana asifiwe. Umejua mauti ya hatari kwa Mungu ni ipi? Kufa kiroho, Mtu asiye na nini? Uzima wa milele au roho ya Mungu ndani yake. that's why we preach the gospel. Tunapohubiri Injili, tunawapa watu maisha. Tena maisha gani? Ya milele, eternal life. Tunawapa kitu ambacho hawawezi kupata kwa kula protini, kwa kula wanga, kwa kula balanced diet kitu ambacho they can only get kwa kusikia injili. Wajua, siku ile kuna watu watafurahi ya kwamba nashukuru sana, ulinihubiria injili, umenipa uzima. Haleluya, haleluya! Kwa hiyo Mungu sio Mungu wa wafu. Kama Musa anaambiwa maneno hayo, angalia mimi ni Mungu wa Ibrahimu, Isaka na Yakobo kwenye Kutoka tatu. Ibrahimu, Isaka na Yakobo. Ibrahimu alikimwili, Ibrahimu alikuwa ameshakufa. Isaka alikuwa ameshakufa. Yakobo alikuwa ameshakufa, alienda Misri akafia huko mapema sana. In fact, mpaka Yusufu alikuwa amekufa pia. Aliowapeleka Misri. Naita Mungu wa Ibrahimu, Isaka na Yakobo. Wewe unakuaje na Mungu ambaye watu hawapo? Ina maana bado walikuwa wanaishi. Ndio maana hata kwenye Waebrania anasemaje? Damu ya Abili bado ilikuwa inanena. Ina maana Abili hakufa kiroho, malizie, hakufa kiroho. Na ndio maana wakati kanisa la kwanza linawatia moyo kwa ajili ya waamini waliopoteza maisha yao, anawaambia msihuzunike kama watu wasio na tumaini. Bwana asifiwe kwa sababu ndugu zetu walioondoka katika Bwana wote tutawaona, kwa sababu wapo salama. Kwa ndani ya Yesu Kristo ni mahali pa usalama sasa na hata milele. Kwa hiyo wedha napumua oksijen kwa kuvuta oksijen na kutoka bonde la nje. wedha mwili wangu umesimama unatembea au hautembei, niko salama hiyo inaitwa nini? Uzima wa muda gani? Milele. Ndio maana kwenye kabuli la Lazaro alisemaje Yesu? Yohana kumi na moja ishirini na tano yeye aniaminie mimi, hata ajapokufa, atakuwa anaishi. Sikia maneno, naomba ufikirie kwa kiswahili chako cha kawaida. Yeye aniaminie mimi, hata ajapokufa, kifo gani? Hiki cha kimwili. Atakuwa anaishi, maana yake rohoni mwake hajapotea. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Good. Kwa hili jambo la msingi sana. Kwa tukirudi kwenye nne pale, tano ishirini na nne, nasemaje? Amin, Amin nawaambia, yeye alisikia neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka, yu na uzima, ana uzima. Ile yuna United Nation. Ile yuna pale ni Kiswahili cha zamani tu. Kiswahili cha zamani? Anao uzima wa milele wangapi? wanawamini Yesu Kristo aongoashusha? Wangapi wanao uzima wa milele wangapi? Wanaamini Yesu Kristo wangapi? Wanao uzima wa milele utapata? Au unao? Unajua, Wakristo wengi wamefundisha uzima wa milele kama kitu cha baadaye: ndugu yangu, tujitahidi tupate uzima wa milele baadaye. Hayo ni mafundisho potofu. Uzima wa milele sio kitu utakachokipokea baadaye. Uzima wa milele ndi kitu ulichopokea siku ulipoamini. Uzima wa milele ni uhai wa Mungu na nyumba tumetengeneza. Ninatembea kidogo kidogo, nikinyata nyata. Ninatama... ninatamani muamini, anaimba ninatamani kunyakua zim uzima wa uzima wa milele hauko mahali kama maepo ya kunyakua na unatembea kidogo nyata, nyata, kwa sababu inapo Acheni kucheza nini? Squid, squid, squid, squid game. Eh, eh, yani uzima wa milele unatafuta kama squid game. Uzima gani huo? Uzima wa milele haupatikani kwa kunyatanyata kwa kutembea polepole slow motion. Eh? Uzima wa milele unapatikana kwa nini? Kumwamini Yesu Kristo asemaje? Amini amini naambia yeye asikiaye maneno yangu na kumwamini yeye yeah, aliyenipeleka yuna uzima wa milele. Akasema saa inakuja nayo ipo sasa. Ina maana hichi alichokisema kuna muda itakuwa revealed. Alikuwa anazungumza nini? Umeshaelewa? mpaka mbaka hapo, ni wakati gani uzima wa Yesu ulianza kupokelewa na wanafunzi aliyokuwa anaongea nao sababu tunajua kwamba mpaka siku anafufuka wengi walikuwa hawaamini. Kwa walipoamini walipokea nini? Uzima wa milele kwa ufufuo wake. Ilikuwa ni tangazo la wazi ya kwamba sasa naweza kupokea uzima wa milele, kwa saa ipo nayo inakuja. Kwa nini atumie saa ipo nayo inakuja? Kwa sababu ile saa ipo, saa inakuja maana yake ufufuo, saa ipo. Maana yake hiyo saa inadepend na mimi, maada mimi nipo, hiyo saa ipo. kwa kuna mambo mawili hapa, kwa kwa sababu, kwa nini maneno mawili yanatumika ya saa ipo? Sikilize kwa makini hapa, saa ipo afu saa inakuja, kind of contradicting, si ndio eh? kwa sababu nikishakwambia chakula kipo na chakula kinakuja Alafu ukiwa na njaa inauma sana. Sasa unanidanganya mimi, nikiwa na njaa unaniambia cha, chakula kipo alafu chakula kinakuja? Kwa sababu Yesu alikuwa na terms zake anazotumia akiwasiliana. Kwa mfano, wakati anazungumza juu ya ufufuo, in fact, siku ya ufufuo ilikuwepo, si ndio? si ndio? si ndio? Ni, ni ukweli kwamba siku ya ufufuo inakuja, according to alipokuwa anaongea na Mariamu akasema, ndugu yangu amesha kufa, akamwambia naenda kumfufua. Hapo akasemaje? Mariamu akasemaje? najua ya kwamba utamfufua siku ile. Okay, ile ya kumfufua siku ile ni tiki, si ndio eh? Yes, utamfufua siku ile. Kwa siku ile ya ufufuo bado ilikuwa haijafika. Kwa ile ijayo ni sawa, weka tiki ijayo. Kwa saa inakuja, kwa maana ya ufufuo ni sawa kwanza. Kwa future ni sawa, ni sawa eh? Future ni sawa, ni sawa eh? Lakini future ilikuwa wapi? <laughs> ndani ya Yesu ndio maana alipotaja future akasemaje actually sawa sio tu siku hiyo mimi ndio hiyo siku mimi ndio ufufuo kwa ufufuo can be time ufufuo can be a person Kwa alipokuwa anafundisha yule mwanamke ya kwamba saa ipo inakuja nayo sasa ipo. Maana yake mtu anayetaka kuingia kwenye hiyo saa inayokuja inabidi amwamini kwenye saa iliyopo. Kwa hiyo wanatakiwa amwamini Kristo, kwa sababu ndiyo ufufuo ambaye siku hiyo atafufuka. Haleluya, umeelewa? Maneno mawili eh. Kwa anaposema it is true. Nitatimiza haya katika kufa na kufuka kwangu, lakini no, unaweza kaniamini leo hii pia iko sawa. Iko sawa, na unakuwa umepata benefiti ya ufufuo kabla sijafufuka. Iko sawa? okay. Waliomwamini Yesu Kristo kabla hajafufuka na wao walipokea uzima Yes. Wale walio kwenye Waebrania kumi na moja wanaitwa nani? Waamini. Si ndio eh? Wale walimwamini kabla nini? Ajafa. Okay. Hapo nimfanye nimefanya hesabu. Tunaweza kwenda kwenye maandiko? Aya, twende. Sema saa inakuja. Nayo sasa ipo. Aha. Mstari wangapi tumesoma tayari? tano 25. Soma 28 na 29. Chini yake pale tano. Anasemaje? Msistaajabie maneno haya, kwa maana saa yaja, ambayo watu waliomo makaburini wataisikia sauti yake. Nao watatoka, wale waliofanya mema kwa ufufuo wa uzima, na wale waliotenda mabaya kwa ufufuo wa nini? Wa hukumu. Mema na mabaya hapa kwa muktadha nini? Kumbuka mstari wa 24. Ayasikiaye maneno yangu Akumwamini yale yanipeleka kwa. Kuna ambao hawatasikia au watasikia na kukataa kuamini, wale ni makaburi, maana yake wamekufa, kwa lugha rahisi. Anyway, ngoja nikuonyeshe sehemu ushahidi mwingine. Nenda saba thelathini. Yohana saba thelathini, Yohana saba thelathini, nikuonyeshe kitu hapo. Angalia Yohana anavyotumia tena neno saa, akuwa na maanisha asubuhi mchana jioni, kwa muktadha huu, kwa sababu hii ni sura ya saba na Yesu amekamatwa kwenye sura za ishirini huku mbele, sura za kumi na tisa huku mbele. Lakini naomba usome saba thelathini wote kwa pamoja. Nasemaje? siwasikii kabisa. Nasikia mnanong'ona. Basi wakatafuta kumkamata ehe, lakini hakuna mtu aliyenyosha mkono wake ili kumshika, kwa sababu saa yake ilikuwa haijaja bado. Ilikuwa ni saa ya asubuhi, mchana, jioni? kwa saa yake ya kumkamata ilikuwa ni saa gani? Sio time ya siku, ni ule wakati wa mateso yake na ufufuo, ulikuwa ujafika. Kwa saa haikutumika kumaanisha nini? Ile saa moja, saa mbili, saa tatu, saa kumi na mbili, masaa ishirini na nne? Angalia ko muda. Saa yake ikifika, sikiliza vizuri, saa yake ikifika, Yesu atafanyiwa nini? Kwa mstari huu tunajuaje saa yake imefika? Angalia, hawakuweza kumkamata kwa sababu saa yake ilikuwa bado. Okay, unajuaje saa yake imefika eh? Kumeshaelewa utimilivu wa saa yake huko kwenye nini, kwenye mateso kufa na kufuka tu. Umeelewa sasa eh? Kwa unajuaje sasa hii ni saa kwenye Yohana, ni nini? Ni kukamatwa, ndio maana akasemaje hakuna mtu aliyedhubutu thubutu kumnyoshea mkono kumkamata kwa sababu nini? saa yake ilikuwa haijafika bado. Jamani, hiyo ni ngumu. Nikisema mimi sasa hivi amna mtu ambaye anaweza kuni ambaye anaweza ku, eh, mifano mingine ni mkali sana. Maona? kwa sababu saa yangu bado, alafu jambo linanitokea baada ya miaka mitano, hiyo saa maana yake nini? Sio saa ya dakika, ni wakati uliopangwa kwa ajili ya tukio fulani. Bwana asifiwe, ni wakati uliopangwa kwa ajili ya tukio fulani. Sasa guest, utoe simu yako mezani, utoe na mlio, kama tumia Biblia hard copy. Bwana asifiwe, umesikia hiyo eh? Saa yangu haijafika. Hey sana mtu akusema hivi kunitoa madarakani, ndio kwanza niko mwaka wa pili. Saa yangu haijafika, na bado ni miaka mingapi natakiwa? Mitano. Ukiona kura zinapigwa, saa yake imefika. Umeelewa matumizi ya maneno hayo kwa? Umeelewa sasa kwamba saa sio lazima iwe clock au nini? Saa mbili, saa tatu, saa nne, inaweza ikawa ni wakati ulioamuriwa. Andika hiyo, kwa saa yaweza kumaanisha wakati ulioamuriwa. ulioamriwa na nani? Ni lazima ujue maandiko yanavyochambuliwa okay. hiyo saa nyingine hiyo tume saba thelathini ko twende kumi na mbili baada ya kumfufua Lazaro Yohana kumi na mbili msara ishirini na tatu kumi na mbili ishirini na tatu ili tuone hiyo saa imetimia, tuko tunasubiria saa ambayo waabudu halisi watapatikana, na tumeona ya kwamba Bwana anatafuta, si ndio, ndugu eh, zangu? Yesu bado anatafuta. Anasema kuna kitu kilichopungua. Mtu mmoja alisema hivi, kuna kitu kilichopungua mbinguni mm, Mungu mpaka leo hajapata. Mungu anatafuta waabudu halisi, maana waabudu halisi bado hajapatikana. God is seeking. Hallelujah. Is seeking. Nowhere to is find mm, kwa Mungu yuko mahali anafanya fekecho fekecho, yamb maji. Mungu anatafuta, jamani, yuko wapi? Mm, anapatikana wapi jamani? Mwabuduji, Mungu anakiu ya kuabudiwa, lakini anatafuta haoni, akasema saa inakuja hiyo saa ni lini? mpaka hapa tumeanza kubomoa saa. Yesu akikamatwa ni saa imetimia, iko sawa eh? Issue ni kwamba ameshakamatwa ko saa aliyosema Yesu, sio leo, iko sawa. Ni miaka mingapi? elfu mbili e iliyopita, iko sawa. Kwa saa imesha timia, imeshaanza kuona nuru eh. Anyway, ngoja nikuongezee kuongezea ushahidi mwingine. Ili kwa vinywa wa mashahidi wawili watatu neno lidhibitike. ishirini na tatu some wote kumi na mbili ishirini na tatu msikie sauti ya mtu mwenye uhai, rudia. Na tena naye Yesu akawajibu yeah, na akasema akasa, saa imefika hatukuzwe mwana wa Adam. Mm, lengo la hiyo speech ni kuzungumza kitu gani? Mstari wangapi tumesoma? 23. Tatu, atatafsiri hiyo saa chini yake. 24, twende nne. Amin, taratibu. Nawaambia, nawaambia maana yake amin, amin ni msisitizo , eh? Hakika nawaambia. Eh, mbona siwasikii wengine? Chembe, sema chembe vizuri. Ngoja usiende haraka. Chembe ya ngano isipokufa inakaa katika hali hiyo. Ameshasema saa imefika, atakufanya nini? Kumtukuza mwana wa Adam, si sindio? Turudi tena ishirini na tatu, twende pamoja. Na Yesu akajibu akasema, saa imefika, atukuzwe mwana wa Adam hiyo saa ya kumtukuza mwanaadamu ikoje? Chembe ami nami nawambia, chembe ngano isipoangua katika nchi ikafa ukaa hiyo peke yake, bali ya, at, at, ikifa hutoa mazao mengi. Yeye akaanza kueza ye ipendae nafsi yake ataiangamiza. Angalia aliposema ikifa uzaa mazao mengi. Yesu kuazungumza saa gani kufaa kwake na matokeo yenye mazao mengi. Tulieleza maana yake hiyo eh? Nafuteleza maana yake ya katika ufufuo kuna mazao mengi, si ndio eh? Nyumba ya baba imekuwa expanded, sindio? Familia imekuwa kubwa, sio mwana pekee tena, ni wana wengi. Tuko sawa eh? Ni ndugu wengi. Tuko sawa mpaka hapo. Amesema hiyo saa imefika, akawa point kwenye specific thing chembe ya ngano ikikaa hali hiyo hiyo kwa ni wakati gani mwana wa Adamu anatukuzwa? Ni katika kufa na kufuka kwake. Hapo ndipo utukufu wa mwana utakapoonekana, atakapoingia katika mauti na kushinda mauti. That is very important. Mstari wa ishirini na saba. Some mpaka 34. Tunaangalia nini? Saa ipo na saa yaja, iko sawa. Mstari wa ngapi? 27. Ehe, sasa roho yangu imefadhaika, nami nisemeje? Baba, uniokoe katika saa hii. Ngoja, kwa hii saa ni hatari hii saa ina kipigo. Hii saa inahitaji okolewe mtu hapo. Maana yake Yesu alikuwa anaita nini? Ufufuo. Alijua nitapigwa kisawasawa kwa ajili ya dhambi zako. Asemaje? Lakini, lakini ni kwa ajili ya hayo nilivyoifikia saa hii. Maana hii saa hii ni kwa ajili ya kuteswa, nimeletwa kwa ajili ya hii saa. Eh, sababu litukuze jina lako. Ikaja sauti kutoka mbinguni nasema, nimelitukuza, nami nitalitukuza tena. Basi mkutano waliposikia karibu mkutano waliposikia karibu, karibu. soma tena soma wote 29. Basi mkutano uliosimama karibu wakasikia, walisema ya kwamba kumekuwa ngurumo, wengine walisema malaika anase, amesema. Naye Yesu akajibu akasema, sauti hii haikuwa kwa ajili yangu, bali kwa ajili sasa hukumu ya ulimwengu huu ipo sasa. Mkuu wa ulimwengu huu atatupwa nje, nami saa hiyo nikiinuliwa juu ya nchi. Baada anaelezea saa eh, nitawavuta wote kwangu. Nini maana ya kuinuliwa juu ya nchi, ili niwavute watu kwangu? 34 33 alianena aliyanena hayo akionyesha ni mauti gani atakayokufa kwa saa hii ni saa gani? mateso na mauti yake aliana ali uh, basi mkutano wakamjibu, angalia walivyomjibu mkutano, wakatimjibuje? sisi tumesikia katika torati ya kwamba Kristo adumu hata milele. Kristo adumu hata milele, nawe wasemaje kwamba imempasa mwana wa Adamu kuinuliwa? maana yake kuwekwa juu ya mti na kuuawa. Huyu mwana Adam adamu ni nani? Kwa hiyo saa ilikuwa inamhusu Yesu, na ilikuwa inahusu kufa kwake. Ndio maana akasema nitainuliwa. alafu aliposema nitainuliwa, wakasema alikuwa anazungumza aina ya mauti atakayokufa. Wakasema kwenye Torati inaonekana Masihi Kristo hafi, anaishi. Anasema hafi, anakaa milele. Unasemaje utainuliwa? maana yake utakufa. Umeelewa? Sasa saa Inahusiana na nini? Mauti yake, mateso, kukamatwa kwa ajili ya kuteswa na hatimaye kufa na kufuka. That is very important. Na naomba pay attention, tunapoenda hivi, inakusaidia pia, unapofanya hivi, ujifunze namna ya kusoma Biblia. Usome kama nini? Kama kuku. Okay. Tofauti ya uelewa kwenye Torati ni kwamba Torati inasema Masihi ataishi milele Ishu yao ni kwamba walifikiri ma masihi akija hatapitia mauti, lakini mauti ni process ya masihi kupita. Lakini kuishi milele, maana yake nini? Atashinda kifo na mauti, na mauti haitamtawala tena. Kama haimtawali tena, maana yake anaishi na muda gani? Milele. Tiotaratibu, bado nakonyeshe ushahidi mwingine. Kwa hiyo nikisema saa hiyo inahusiana na kufa, kuzikwa na kufuka kwa Yesu. Ina make sense? Ina make sense? okay. Yohana 13 mstari wa kwanza na wa pili. Yohana 13 mstari wa kwanza na wa pili. Aliyefika asome, mmoja mtatu, ende basi: kabla ya sikukuu ya Pasaka Yesu hali akijua ya, ya kuwa saa yake imefika. Ngoja, hiyo saa inahusu nini? Atakayotoka katika ulimwengu kwenda kwa Baba, naye aliwapenda watu wake katika ulimwengu, aliwapenda upeo. Umeshaelewa sasa, saa inahusu mtu kukata roho, si ndio? Kutoka katika mwili, si ndio eh? Okay, tuende kumi na sita ishirini na moja kumi na sita ishirini na moja kumi na sita ishirini na moja. Bado upo au tumekuacha? Nani anafuatilia nani anafuatilia? okay. kumi na sita ishirini na moja. Tunaangalia saa tu <laughs> saa isiyo na mshale hivi <laughs> umegundua? Kama tungetafsiri kwa dikshenari hii saa tungepotea, eh? eh? Nauliza na hivi, tungetumia dictionary kutafuta maana ya saa hapa, tungepotea eh? Kwamba unaangalia pele, mhm mm, my hour has not come. What is hour? Hour is 60 minutes. Haleluya! So my 60 minutes has not come hmm. Dakika zangu 60 hazijafika, dakika zangu 60 zimefika. Kwani ni mechi Kaza mechi dakika tisini. Umeelewa sasa ndugu zangu eh? E. <laughs> najua wana yangu anasema hawachezi. Mungu wa rehemu. kumi na sita ngapi tunasoma? ishirini na moja tusome kwa sauti wote: mwanamke azaapo yuna huzuni kwa kwa saa yake imefika. Umegundua saa inahusiana nini kuzaa? mateso kupush mwanawake, wewe, turudie tena. Mwanamke, mwanamke aza hapo yuna huzuni kwa kuwa saa yake imefika, lakini akisha kuzaa mwana haikumbuki tena ile dhiki, kwa sababu ya furaha ya kuzaliwa kwa mtu ulimwenguni. Akaelezea alichokuwa anazungumza pale, ilikuwa ni ufufuo, ni kufa na ufufuo, kwa sababu mbili, na nasemaje? Basi ninyi hivi sasa mna huzuni, lakini mimi nitawaona tena, na mioyo yenu itafurahi, na furaha yenu hakuna awaondoleaye. baada ya ufufuo, tunapokea furaha isiyoweza kuondolewa. Anawaambia watu ambao watakamatwa, watateswa, watauawa, kwamba furaha watakayokuwa nayo hakuna mtu awezaye kuondolea, kuondoa, kuondolea. Angalia saa ya uchungu, kumbuka saa ya kukamatwa, si ndio, eh? Eh, kumbuka saa ya kutukuzwa eh? Kumbuka saa ya kuinuliwa, unakumbuka eh? Hizo saa hapa bea kama tumesoma, saa nyingi sana. Haleluya! Watumishi, mnaona saa au mimi peke yangu naona saa? Twende kumi na saba tuangalie saa Umegundua Yohana ni mbingwa saa eh? <laughs> Yohana Mr. saa. Yaani Yohana ana msisitizo fulani hivi, ukikuta neno uzima wa milele Yohana ndio bingwa, kajaza hivi, ukizunguka tu uzima, ukizunguka tu uzima, maji, kajaza hivi, yaani bingwa kurudia rudia, aniaminie kajaza hivi na hapo tena amejaza nini saa, na fresi ile ile saa inakuja, na sasa ipo. Unajua, ukisomasoma sana Biblia unaanza kuelewa mind ya waandishi wa Biblia, kiasi kwamba ukianza kufungua sura ya kwanza unajua mind ya ya Yohana, unaweza wakamalizia mwenyewe kabla hajamaliza. Haleluya shida yetu Wakristo wengi tuko ignorant kwa habari ya Biblia, maana hatufanyi study. hatufanyi study. Ila Arusha inafurahisha. Mbona hiyo mvua ni bati, napiga kelele? Au ni roho chafu? <laughs> shindwa na kukemea, toweka. Shida ngapi? Tumesema kumi na saba moja. Nasemaje na mstari wa Aha. Moja mitatu tuende. Maneno haya aliyasema Yesu, akainua macho yake kuelekea mbinguni, akasema Baba, saa imekwisha kufika. Hivi ni mara ngapi Yesu ametumia neno saa imekwisha kufika? Akasema mtukuze mwanao. Kwa hiyo saa inahusiana na kutukuzwa kwa Yesu Kristo. Kwa basically hiyo saa haihusiani na mauti tu peke yake, inakuja mpaka kutukuzwa na kutukuzwa ni zao la nini? Ufufuo. Kumina saba moja. Naomba kwa sababu tumeona saa imehusishwa na kumtukuza mwana, tutafute mstari ambao utaonyesha saa gani Kristo anatukuzwa Luka 24. Tutarudi Yohana Luka 24 mstari wa ishirini na tano hadi Saba, e, roho imekimbia Luka 24. <laughs> msari ne mstari wa ishirini na tano inasemaje? Akawaambia, enyi msiofahamu, wenye mioyo mizito ya kuamini yote waliosema manabii. Je, sikiza kwa makini, aipu mpasa Kristo kupata mateso haya tenda taratibu na kuingia katika utukufu wake. Naomba niulize utukufu ni nomino, ni kielezi au ni kitenzi eh? Ni kitenzi. Utukufu ni kitenzi? <laughs> Bwana asifiwe, mtumishi wa Bwana, utukufu unaulizwa hapa. Wewe ni kitenzi au nomino? <laughs> Utukufu ni nomino, sio sema. Wakati mimi nategemea imeikuwa wapi, si ndio eh? Okay, lakini kina kitenzi chake, si ndio eh? Kitenzi cha utukufu ni nini? Kutukuza au kutukuzwa, si ndio eh, au kutukuka? Okay, kwa nini nikisema akawaambia, enyi msiofahamu, wenye mioyo mizito ya kuamini yote waliosema manabii. Je, haikumpasa Kristo kupata mateso haya na kutukuzwa? Bali na make sense. Kwa hiyo utukufu wa Yesu Kristo ni baada ya nini? Mateso na ufufuo. Ufufuo ni kutukuzwa kwa mwana wa Mungu. Ushahidi mwingine pa kwamba Yesu Kristo ametukuzwa katika ufufuo ni Warumi moja mstari wa kwanza tusome mpaka mstari miwili mitatu pale. Warumi moja Warumi moja Paulo anaelezea Injili akahusisha roho ya utukufu au roho iliyotukuka. Warumi moja anasemaje? Paulo mtumwa mtume wa Yesu Kristo mtume wa Yesu kwa mapenzi aliyeitwa eh? aliyeitwa Mkristo, aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa ayubiri njili ya Mungu, ambaye Mungu alikwisha kuyahidi kwa kinywa cha manabii wake watakatifu, manabii wake katika maandiko matakatifu. Ehe, yaani habari za nani? mwanaye mona mwanae pale e, kutukuzwa kwa mwana, tunatafuta hiyo habari za mwanae, aliyezaliwa katika ukoo wa Daudi kwa jinsi ya mwili. Ngoja kwanza, mbona nyinyi mnataka kukimbia sana? Ambaye nani ameambia, ambaye na kudhihirishwa kwa, twende pa neno moja moja, na kudhihirishwa. Wajua maana ya kudhihirishwa? maana yake kuonyesha kwamba huyu ndiye nisema, kutukuka ndo hiyo eh? kwa sababu utukufu ni neno la Kigiriki nakumbuka, doxa, maana yake nini? Heaviness. kusema jamani, yule jamaa ni mzito. au alipokuja utukufu wake waliokuja, maana yake alipokuja Akaonekana, mambo yalibadilika, kwa sababu ya uwepo wake. Kwa hiyo ni sawa na rais akija hapa, utukufu wake unakuja, unajua hiyo eh? Kama rais akisema leo anakuja kwenye sesheni hii, utukufu wake utakuja hapa. Tunajuaje utukufu wa rais unakuja hapa? Tungeanza kuteswa tangu juzi, kwa sababu ya ule utukufu wake. Yaani hapa pange mapambo yangechekiwa, yangebadilishwa Wanakuja wanacheki nani atakuwepo, majina yanaweza kukaguliwa. Ni utukufu wake ndio unaosumbua ule, si ndio eh? Eh, unaanza kujidhihirisha, anakuja pale, wanaangalia, anaweza ikamwangukia, wanaitoa eh, wanaangalia nini pale, wanasema nani atakuwa kwenye keyboard pale, fulani na fulani eh, naomba majina yao wanachekiwa au skani, wafresh tu wakae, wasiongezeke watu wengine pale Unaona, utukufu wake unasumbua. Wanaomiliki ile eneo siku hiyo watakuwepo, hata kama hawataki kuwepo, watafunga kazi. Utukufu unaangaisha, yani watalipa nauli ambao hawakupanga waje hapa, watakuja. Hiyo inaitwa nini? Manifestation ya utukufu wa rais. Kwa ufufuo wa Yesu Kristo ndio explanation ya utukufu wa Yesu Kristo. Alidhihirishwa kwamba hakika huyu ni nani? Mwana wa Mungu. Kwa nini? Tumeona amepigwa Tumeona ameteswa, tumeona amekufa na tumeona amefanya nini? Amefufuka. Hiyo inaitwa nini? Kwa roho katika ufufuo, kwa madhihirisho, full manifestation of the glory of the sun was in resurrection. Kwa alipokuwa anasema mtukuze mwanao ni sana, alipokuwa anasema uniokoe na saa hii ni sana, usema unifufue. iko sawa iko sawa, kwa ufufuo wa Yesu Kristo, sawa, ni ukamilifu wa saa yake mwisha, mpaka mpaka sasa. Kwa hiyo kama tangu kukamatwa, mkumbuka tangu kukamatwa, eh, asema walishindwa kumkamata kwa sababu saa yake ilikuwa bado. Kwa tangu kukamatwa mpaka kufufuo ufufuo, inaitwa nini saa Umeiona saae? Umeona saae? kwa saa inaanza wapi? <coughs> Yuda akila sukari yote akitokea akakamatwa, anasema saa yangu imefika. Kwa mikiki saa ni nini? Mikiki mikiki ya kukamatwa, mikikimikiki mikiki ya kuteswa, mikikimikiki mikiki ya kufa. Upande huo ni bado giza linatawala. Alafu kuna mkiki mkiki wa mwisho unaitwa nini? Ufufuo. Nuru inashinda giza, uzima unashinda nini? Mauti. Mungu anaishinda dhambi ya mwanadamu, utukufu wa Mungu unadhihirika katika mwana. Iko sawa eh? Kumeelewa sawa eh? kwa kwenye saa hiyo kuna kukamatwa, kuna kuteswa, kuna kupelekwa msalabani, kuna kufa, kuna kufufuka. Hiyo ndio production studio ya Mungu. That is how meelewa hawa ya Yohana sasa. Halo. Nani bado hajaelewa? Okay, nani ameelewa? Kwa hiyo tata kurudi kwa yule mwanamke. Ngoja tumalizie kabla, okay. Turudi kwenye okay. mwanamke aliambiwa saa ipo. Saa ipo. kwa hiyo kwenye mstari kwenye kumi na nne ukirudi kumi na nne Yohana kumi na nne ishirini alizungumza kwamba nini kitatokea katika saa hiyo. Mfakt hapa ameita siku ile, hapa ameita siku ile, hapa ameita siku ile, ameita siku ile. Yohana 14 mstari wa ngapi? 14, 20. Nasemaje? Sauti moja tu ndio twende. Ehe. Mwona huo muunganiko muunganikoe eh? Siku ile mtafanya nini? Mtatambua ya kwamba mimi ni ndani ya Baba. Ehe, naye siku ile ninyi mtatambua ya kwamba mimi ni ndani ya Baba, nanyi ndani yangu, nami ndani yenu muunganikoe eh? Familia ya Mungu, angalia Yesu yuko ndani ya Baba, Baba yuko ndani ya Yesu na sisi tuko ndani ya Yesu, maana yake na sisi tuko ndani ya Baba. Kwa katika Kristo, Mungu na wanadamu wanakaa mahali pamoja, iko sawa eh? kwa sababu Kristo anajiita hekalu, nyumba ya Baba, si ndio eh? Sindio, na sisi tunakuwa ndani ya nani? Kristo, na Kristo anakuwa nani? ndani yetu. Kwa na sisi tunakuwa nini? Hekalu la Mungu, nyumba ya Mungu imekamilika. Familia ya Mungu imepatikana siku ile, haleluya. Bado ni ngumu eh? Aya, turudi sasa kwenye Yohana 4. Najua ushaandika vitu kadhaa hapo Yohana 4, Yohana 4. Turudi kwa mama yetu eh? Samaria tuanze ishirini. Sasa tuangalie neno moja baada ya lingine ishirini Yohana nne ishirini nasemaje? Ngoja tena taratibu, ishirini Mmeniacha baba zetu waliabudu katika mlima huu, nani msema kwamba huko Yerusalemu ni mahali patupasapo kuabudia. Jana tulisema hizo za kushughulikia iyo milima na nini Yerusalemu, kwa sababu Injili haitenganishi watu, ibada inatakiwa iwe moja, si ndio eh? si ndio, haitakiwi iwe wengine wanaona mlimani ndio Mungu yupo na wengine wanaona hekaluni ndio Mungu yupo na ibada inafanyika pale, angalia ishina moja eh? Yesu akamwambia, mama, unisadiki saa inakuja ambao hata mwabudu baba katika mlima huu wala kule Yerusalemu. Umeona sasa eh? Kwa maana yake kuna saa ambao utatokea na kitu ambacho kitaondoa huo mkanganyiko. Mpaka hapo tumejua hiyo saa ni nini? Ni katika nini? Kufa na kufua Yesu Kristo. In fact, nitamani kujua kilichotokea Samaria. Ila najua kilichotokea hekaluni. Pazia la hekalu lipasuka. Kuonyesha ya kwa kwamba Mungu hayupo ndani. Hallelujah. Haleluya, hapo akasemaje? Mstari wa ngapi? 22. 21. Yesu anamwambia okay, 22. Ninyi mnaabudu msio kujua, si tunaabudu kitu kijuacho, kwa kuwa wokovu watoa kwa Yahudi, lakini saa inakuja. Angalia tena eh? Lakini saa inakuja nayo sasa ipo. Tumeshapata saa, bado sa kufali, bado kuvalisha mkanda eh? <laughs> Tumeshapata saa ambayo waabuduo halisi watamwabudu Baba katika roho na kweli ko haitakuwa Yerusalemu wala haitakuwa wapi? Hekalu mlimani, itakuwa nini? Katika roho na kweli. Tuko mpaka hapo, eh? Okay. Ni vizuri kujua matumizi ya haya maneno pia, kwa maana Mungu awatafuta watu kama haa Tumemaliza saa ndio eh? Tumeangalia kuna neno waabuduo halisi watamwabudu Baba. Neno halisi ni kitu cha kuangalia, kwa sababu kama kimeitwa halisi, maana kuna kitu, kuna kitu ambacho sio halisi. Nataka tuone waabuduo halisi. Tushajua waabuduo halisi wanapatikana kwenye saa, si ndio? si ndio? kwa sababu ni saa yaja koo kwenda Yerusalemu ekaluni na kwenda mlimani sio ibada halisi eh, tuko sawa eh? Sio ibada halisi, kwa ibada halisi ni katika roho na kweli. Hii inawezekanaje? Shida ni kwamba ukisikia roho unasikia huku ndani peke yake. Yes, ni kweli inaanzia huku ndani, lakini inafanyikaje kutoka huku ndani inakuwaje katika roho na kweli? Angalia hapa. Kwa hiyo neno halisi Kiingereza ndio nini? True. True. neno la Kigiriki lilotumika pale kumaanisha neno halisi ni alethinos, nakupa spelling ale ale t Kweli. Aletheia ni A L E T H E I A. Aletheia. A L E T H E I A. Aletheia. Umeshaandika hiyo? Aletheia. Ambayo maana yake nini? Kweli. Kwa nini nasema nanyi mtaijua kweli? Neno kweli ni aletheia. Alethinos, maana yake nini sasa? Ninependa Kiswahili ilivyofasiri hapa, imeita nini? Halisi. Na Kiswahili imepiga very nice translation, halisi. Maana yake kuna ibada ambayo haikuwa nini halisi, imemisi nini, hmm. kao Neno alethinos ilitumika kutofautisha, sikiliza, kitu cha muda na kitu cha kudumu. Inatumika kutofautisha kitu cha muda na kitu cha kudumu. Kwa kama kuna kitu cha kudumu unatumia nini alethinos, hicho kinaitwa nini? Alethinos, maana yake ni permanent, si ndio eh? Hello. Permanent, ndakupa mfano auba mfano. Wangapi wamewahi kuona michoro ya nyumba? michoro ya nyumba, hata kama ni nyumba nani eh? ya bati mbili eh, wachora tu kidogo hapa, inakuwa inaamae kuona mchoro wa nyumba okay. Mchoro wa nyumba ni nyumba lakini naeleza kuhusu nyumba. Nasikilizwa wanakuchorea 3D. Unaona kabisa wanawekea na vimtu vinapita chumbani, vigari vinapaki. So yeah. Na wanakuuliza unapenda gari gani? Unataja, <tosimitation> unaweka pale. Ah. Unaona kigari fulani hivi. Unaangalia shilingi ngapi? Milioni 200. Una shilingi ngapi mfukoni? Na dai wasongesha ama noma. Fresh. Mungu ni nani bwana? Mungu ni Bwana. Hallelujah. Na kwa Mungu yote yanawezekana. Nilivyo leo sitakavyokuwa kesho. Nitengenezee picha nzuri na weka gari, my dream car, weka pale. Weka pale. Weka pale. Weka palm tree pale nini? Weka sehemu fulani na weka maparachichi matatu pale. Nini? Una kiwanja lakini, yeah, una maono. Inatosha sana. Inatosha sana. Eh, mwamini watakiwa kuishi namna hiyo sio, na kuwa mtu hoehae. Kama mpaka huwazi hata future, jenga pale nini? Sawa, wow, sawa sawa, jenga pale karibu na Masaki pale. Sawa, Masaki hamna viwanja? Sema wewe, tulia tulia, <laughs> tulia. Bwana ana mbinu nyingi sana <laughs> Bwana hajaishiwa swaga. Sasa ya ya sasa, hapo inakuaje pale? Unaweka barabara hapo, itakuwa ni barabara pale, barabara pale ya lami pale. Nyumba yangu itakuwa ya kwanza karibu na barabara, nyumba karibu na barabara ni gari ambaye, chora picha chora picha sawa, eh? Chora picha, swala la nini itakuwa nini, hayakuhusu niachee mimi na nani na bwana achorewa pale. Una, una, una, inapigwa picha pale, kama mtu anaingia chooni pale yeah. maisha yako yote ujaogea shawa, inawekwa shawa pale, inawekwa na hita ya maji pale. Imekaa pale mahali pa juu palipoinuka, iko vizuri sana. Wajua ndugu zangu, kama haipo ndani haiwezi kuwepo nje kwao. Be crazy. Usipokuwa kichaa hutakuwa kichaa. Hata hujaelewa. Nasema ya ya ni pesa nini na nini? Kiasi kwamba ugonjwa ukija kukutafuta, wanasema huyu siwezi kumuua sasa hivi. Maana vitu anavyowaza ni hatari sana. <laughs> Yaani mpaka unaupoteza. Daktari anakuambia, angalia, unaweza kaondoa. Unachukua picha ya nyumba yako na chaki hii, sijajenga bado. Mimi nakufanya kishamba hivi. <laughs> Ona, kwa hiyo unaangalia pale nini nini unapewa mchoro laki, lakini kwa kweli hiyo sio halisi. Wezi ukasema ah! cho kizuri nasikia haja kwenye <laughs> picha, kwa sababu hii ni figa ya kitu halisi. Kile halisi ikija, ule mchoro utahitaji tena kwa sababu badala ya kupita kwenye mchoro tena, kuzungusha lete kasa zungusha hapo mm -hmm. Fungua hapo mm -hmm. Chooni, ingia pale master bedroom, angalia pale mm -hmm. Kitanda kimekaaje pale nini? Unaenda una kwenye kitanda chenyewe. Sasa hiyo ndo, hii inaitwa nini? Inaitwa alethinos, maana yake nini? Halisi ya hiki. Mshaelewa sasa? kwa it's the reality of the image Kwa hiyo anasema hivi, hekaluni sio halisi, mlimani siyo halisi, halisi ninaitengeneza mimi kwenye saa yangu. iko sawa eh? Ko, kulikuwepo na waabudua mlimani Yes. kulikuwepo na waabudua hekaluni Yes. waabuduwa halisi ninawatengeneza katika kufa na kufufuka kwangu, kwa waabudu halisi. Mpaka hapa sio watu wanaofanya hivi jamani, uwe, wab, hii ni baada ya waabudu halisi, inabidi uwe halisi kwenye kuabudu ta mm. Haleluya, yeah, leo ni baada ya waabudu halisi, na kuna mtu aamini hata kwamba Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zake, ila za kamekuwa ka serious kamefumba macho eh? Kanatawala kwenye ulimwengu wa hisia tu, sema sijui Yesu akija nitaniacha, nasikia uwepo wa Mungu kwa mahali hapa, sema wi wi wi wi Mungu hasa, machozi yanaanza mm, kutoka anaanza kumbuka zambi zake mpaka za shule ya msingi, maana ajua Mungu ni sin shooter, anatafuta kimao chake akulipue pia. Huyo ndo mtu mwabudu halisi mm. <laughs> Waabuduo halisi ni matokeo ya saa ile siko saae eh? Ni matokeo ya saa ile, ina maana hawa waabuduo hawatahitaji kwenda hekaluni ili waabudu, hawatahitaji kwenda mlimani ili waabudu. Sio mbaya kwenda mlimani, sio mbaya kwenda hekaluni, lakini wanatembea na ibada katika roho zao te taratibue eh? Nitakuonyesha namna ya kutembea na ibada katika roho yako. Hallelujah. Kwa ni alethinos to distinguish what is temporal against what is permanent. Kutofautisha kitu cha muda na kitu cha kudumu. Ndio maana Yesu anaitwa nani? Nuru halisi tu Alethinos. Yohana moja sita hadi tisa. Turudi Yohana, yuyu anatumia alethinos. Yohana moja sita hadi tisa, nasemaje? Palitokea mtu ametumwa kutoka kwa Mungu, jina lake Yohana. Huyo alikuja kwa ushuhuda, ili aishuhudie ile nuru, watu wote wapate kuamini kwa yeye. Huyo hakuwa nuru, bali alikuja aishuhudie ile nuru. tisa, kulikuwa wako na nuru halisi. Sema halisi nuru amtiaye nuru kila mtu akija katika ulimwengu. Yesu mwenyewe anaitwa nini? Nuru alethinos, nuru halisi. Iko sawa eh? Kwa nuru halisi ndiye anayeleta ibada halisi na waabuduo halisi mpaka hapo. Waabuduji mpo <laughs> okay. Tende tena tuangalie kwenye Yohana 6:23. Tatu anapotumia ile ile neno ya kutofautisha cha kudumu na cha temporary ambacho baada ya muda hakitakuwa na matumizi. Tuko sawa eh? Yeah. Temporary cha kudumu na ambacho, sita ishirini na tatu. Okay sita, sorry, yeah sita, sita thelathini na mbili hadi thelathini na tatu. Sorry, sita thelathini na mbili hadi thelathini na tatu. Misali miwili some hapo, unasemaje Yesu akawaambia he Ami, amina waambieni he siye Musa aliyopa chakula kile cha mbinguni he bali baba yangu anawapa ninyi he chakula cha kweli. Amesema chakula cha kweli, maana yake ni chakula nienu pale ni alesinos ambayo halisi, ni halisi kitokacho cho mbinguni. Musa aliwapa Wayahudi chakula jangwani, walikula mana ile walikula na kware waliendelea kula maisha yao yote, ilipotea kwa sababu ilikuwa nini? Sio alethinos, ilikuwa ni nini? Temporary. Lakini akasema mimi ni chakula halisi au cha kweli kitokacho mbinguni. Twende 23 tatu, nasemaje? Kwa maana chakula cha Mungu, sema <laughs> cha Mungu, ni kile kishukacho kutoka mbinguni na kuupa ulimwengu uzima. Huyo ni nani? Kwa Yesu anajifananisha na vyakula vya Agano la Kale ambavyo Wayahudi walikula jangwani, anasema kile kilikuwa temporary, hiki ni permanent. Ndio maana ukila hii mara moja unashiba milele kiroho unamaanisha eh? Ndio maana kama ni maji ukinywa mara moja hauoni kiu tena, na make sense. Okay. Pay attention to this nenda juu kwenye hiyo sita tusome na mistari miwili tena ishirini na 27. Yohana sita, Yohana sita 26 na na saba Yohana sita, Yohana sita na sita na na saba, inawaambia ukweli. Ukitoka kwenye kambi hizi audio sikiliza tena sawa eh? Wakati hauandiki tena notes, unaweka notes zako pale, unasikiliza Utakuwa unasema, Uta s so, hii mm, sikupata yes, vizuri tena somo kama hili unatakiwa usikiza kama mara tatu hivi mara nne, mpaka unanukianukia nukia hilo somo, mpaka unazuia kirecha kwenda kuihubiri, unasema ngoja, jizuie jizuie jizuie. Ukienda uinjilisi, fundisha Yesu, alikufa kwa ile dhambi zako. Ishirini na ngapi? Sita. Na ishirini na anasemaje? Yesu akawajibu akasema Amin, amin nawaambieni, ninyi mnanitafuta si kwa sababu mliona ishara bali kwa sababu mlikula nini? Ile mikate mkashiba. Wanadamu wanapenda mikate mzee. Mtu kala mikate, anamtafuta Yesu kule aliko, wamepanda na mashua. Mikate tu, watu wanapenda sana mikate. Mikate akasemaje Yesu? Cheki matumizi ya tena kwa ule mkate wa kawaida. Yesu anasema mikate mliokula jana, si mlikula, ikawa temporary iliingia tumboni, ikiingia tumboni, mnajua inavyoenda iwe assimilated kidogo, ingie kwenye mwili nyingine, inaenda kwenye halmashauri ya nini, inaenda kwenye pande za chini za nchi. Nasikia kwenye kuna nchi vyoo viko juu <laughs> Sasa siwasemaje, chimba chini au pandisha juu. Angalia aliposema 17 asemaje, ishirini na saba Msikitendee kazi chakula chenye kuharibika, kwa sababu sio nini? Sio halisi, sio cha kweli, sio alethinos, hakina aletheia, hakidumu. Meshaelewa? Kwa hiyo chakula anga, nani amekula jana? Nani amekula jana? Nenda, nakumbuka utamu wa chakula cha jana, unataka ule leo tena kwa sababu kile umekula chakula ambacho hakidumu. Unajua, unaweza ukakumbuka hiyo sehemu ambayo ulienda ukala chakula moja matata sana, lakini hata ukidownload harufu ya ile chakula haiji, ila unajua tu nini, mentally ilikuwa ni bomba sana. Kuna mtu aliwahi kutengeneza kitimoto hiyo yaani unakula ataka kula na sahani sema hii sahani kan siwezi kuconvert hii sahani iwe minofu. Msitawaambia ni wapi sema aposo, unakula kitimoto? Hapana, nakula nguruwe. Aposo imekatazwa kwenye Biblia Aletheia, usikiite najisi alichokitakaza. Nani? Bwana alisema hayo, akiwa anarifa waki na Cornelio. Anyway, angalia. Kwa hiyo chakula cha kimwili sio halisi, ni temporary, asa akajita Kinaharibika, sema kinaharibika. Kwa hiyo kuna chakula ambacho hakiharibiki, hicho kinaitwa nini? Cha kweli, alethinos, cha kudumu. Yaani Yesu ni noma, wajua. Yesu amekuja kutengeneza vitu ambavyo vina msingi wa maana, vya kudumu, vya milele, visivyoharibika ah! Ye ndugu zangu kujiwa kusoma Biblia unafurahi Kwani wewe ni Mkristo? Kwani wewe sio dini nyingine? Mpaka unajisikia kama vile, yeah come on man, hivi ingekuwa nyingine ningekuwaje vivi? Mpaka unaonea huruma watu wengine. Hivi mtu anakuaje na dini? Haieleweki. Mtu anakuwa na dini ambayo wanawake hawajui watakuwa wapi siku akifa, wawe zawadi kwa wanaume na bado kule watashindana, maana unaambiwa kutakuwa wanaume watapewa zawadi ya wanawake wenye macho kama gololi, macho kama pipa, macho makubwa eh? Eh? Eh? Ambao wanawake watakuwa ni zawadi eti kweli. Mi kama mwanamke ningekuja kwenye Ukristo kwa sababu katika Kristo hakuna mtu mume wala mtu mke, wote tunakuwa nini? Tunashea zawadi ile ya nini urithi ule ule wa uzima wa milele pamoja. Sasa sehemu kama nyingine ni zawadi kabisa, ni zawadi kwa mtoto, ni zawadi really. Mama mmoja alikuwa anaongea naye juzi, na mkansel, ni Muislamu, kana ongea naye, alisikia anaongea mahali, akasema najua wewe ni mchungaji, lakini nimeona tu nikuombe ushauri kwenye mambo fulani. Wakati tunaongea akanifurahisha jambo moja sana. Akasema anajua dini. Akasema sasa kwa nini usiende kumwambia shehe? Akaniambia anajua dini yangu inaenyia sasa na wake. Akaparuia lakini naipenda dini yangu. Ushaweka doa. Ushasema hawezi kunisikiliza watampa point nani? Mwanaume. Akasema ya yeah, ila watu ni wavumilivu. Unajua hii ngoma inampendelea yule sio mimi. Ila nafanyaje? Naipenda. Yaani kupenda maana yake nini? penda nikuteseka? <laughs> what is that? Nikasema si atulie, tuendelee hapo, twende kwanza. Lakini ni chakula kiharibikacho, usikitende kazi imagine. Yesu anawaambia hivi, mlichokula jana baada ya kugeuza wale mikate na samaki, it was minor, ni kitu kidogo, tena hichi kinachoharibika ni mira kwa kweli. Hei, kuna muujiza ambao unadumu milele kwa hiyo anawaambia, nyie mnanitazama, mnaondoka na vitu temporary. Mngenitazama mngeondoka na vitu vya milele. Unajua, mtu anashangaa, mtu anaenda sehemu, watu hawajaamini, anaenda kufundisha mafanikio vitu temporary, mtu aja amini injili, anafundisha kuwa na mke, anafundisha kuwa na gari, anafundisha kuwa na nyumba, anafundisha mtoko, anafundisha kuvaa, anafundisha na ni kwa jina la Yesu, anaenda anawapa nini? Vitu viharibikavyo, wakati hawa watu hawana hata vitu vya nini vya kudumu, alafu baadaye anasema ukitaka kupata hivi vitu njoo kwa Yesu. Hivi unajua yo ni matusi, kwa sababu unawaambia waje kwa Yesu wakakemewe kama walivyokemewa nani hawa, msikitendee kazi chakula kiharibikacho. Kio mtu umemshawishi Yesu ana Yesu ana Yesu alinisaidia nikapata mke chutu mke, mke piskali. Yesu alinisaidia nikapata nyumba nikapata gari nikapata, Yesu alinisaidia haya ni mambo mazuri. Yesu anasaidia. Yesu kwa sababu aliwasaidia hawa, lakini walitakiwa kuona kitu kikubwa zaidi ya nini? Hicho alafu sasa kesho nakuja kanisani, wanakuja na hiyo picha uliowapa. Bwana, ni maombi ya leo yaleo tu tuongo rika baba ba ile gari lile, yangu ile nyumba yangu, yaka inakabata gari yangu, inakamata gari yangu. Maombi wangu inayofuata inakamata mchumba wangu, inakamata mchumba wangu. Maombi yanayofuata inachukua nafasi yangu kwenye taifa hili, inakamata inakamata. Maombi yanayofuata inakamata, inakamata, inakamata nafasi yangu ya kisiasa kwenye nchi, inakamata, inakamata Yesu anasema rubbish. <laughs> Watu hawana uzima wa milele sema nye. Kwa Yesu leo angekuwa kwenye makanisa fulani akisikiliza tu, anasema ninaomba Bwana muujiza mwingine, jana nilipata hii, nipe tena nyingine, endelea. Sema em zima maiki kwanza. Namba mic, namba mic. DJ, zima mic. Haleluya. So Yesu asema haleluya mic Bwana asifiwe. Bwana <laughs> asifiwe. Yesu asema Bwana asifiwe. Asema. <laughs> Jamani. Yeah, yaani nyie nyie mnataka majumba, magari, manini tu lakini hamna uzima wa milele. That's a great loss. Na nifanya mimi kama mganga wa kienyeji. Yeah. Kwa Yesu, kwa Wakristo wengi ni mganga wa kienyeji hawamwamini ili wawape uzima wa milele wanataka vitu vya Yesu, wanataka mikate na samaki, hawataki uzima wake, ndio maana wa Kristo. Nisikilizeni ndugu zangu, hata nyie mlikuwa hivyo, mkua mkisikia maandiko yanachambuliwa hivi, apostol anachambua uzima wa milele mlikuwa mnakwazika. Hata mimi kuna wakati, wakati nachambua nilikuwa nakwazika, asema, mbona kama siwatendei haki kwa sababu naona, unaona, yule anahitaji mchumba, yule anahitaji nini. Kwa nini usikazie hivyo vitu ambavyo vina make sense, vina connect? Inawezekana gari yako, inawezekana nyumba yako, inamechukua kiatu chako, sema nakanyaga eneo langu la kiwanja <laughs> kila mtu <abadachukua> kiatu, haleluya! <laughs> Sijasema si vibaya kusaidiwa vitu na Yesu. Mimi namwamini Yesu kwa ajili ya vitu kama hivyo, lakini kilichonifanya nimwamini Yesu ni uzima alionipa, ni wokovu alionipa, sio mke alionipa, sio nyumba alionipa, sio gari alionipa, wala yale atakayonipa. Nimemwamini Yesu, nina uzima tele, nina uzima wa milele. Haleluya. Na ukitaka kujua kwamba kipi kina maana kwenye maisha yangu, ni kile ambacho kina maana kwenye huduma ya Yesu. Asemaje? mnafanyia kazi kinachoharibika. Kwa hiyo, maana yake kiu yangu ya kwanza ni watu wapokee uzima wa milele. Iko sawa eh? Kiu ya nani? Ya Yesu, Roho wa Mungu awe ndani yao, na baada ya hapo wawasaidie wengine kupata hayo. Nisikilize vizuri, kiasi kwamba kama kupata gari itanyima kushuhudia habari za uzima wa milele na acha gari, umeelewa? Maana yake ina maana uzima wa milele ni muhimu kuliko gari, kuliko nyumba, kuliko ada ya watoto, kuliko vitu vingine. Hiki ni cha muhimu sana, kiasi kwamba no matter what I'll preach. This actually sihubiri mafanikio. Mafanikio ukimwamini Mungu nachukua bila kuhubiriwa na mtumishi hivyo know, saa kuhitaji somo la mafanikio ili ufanikiwe, unahitaji kuamini ya kwamba mwamini anao uwezo ndani yake wa kuongoza, kusukuma vitu vikawa na matokeo kwenye maisha yake. Hiyo haihitaji mafundisho ya kila Jumapili. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe Bwana asifiwe. Kwa sababu kuna mtu mmoja ambaye haamini chochote hata <laughs> Mungu anasema hayupo, lakini anamiliki ndege roho. Umeelewa maana yake? Ha, mtu mwingine akiwa na anatoboa hata hilo eneo. Oh, that's very important, kujua kwamba kipi ambacho Yesu anakipa priority, ili usichanganye priorities Mbelewa, eh? ujue kipi ambacho kinapewa nini kipau mbele, mbele. Najua wengine mnasemaga neno kipao mbele, sio kipao, ni kipau, ni kipau mbele, sio kipao mbele. Mimi Masai, lakini najua Kiswahili kidogo. Ni kipau mbele, sio kipao mbele, sawa eh? Ndugu zangu wa kipao, sio kipao, ni kipau <laughs> haleluya hiyo ni notisi za mwalimu wenu wa shule za msingi na sekondari. Nachangia elfu tano eh? <laughs> Tano sawa. Kwa hiyo kwa msifanyie kazi ishirini na saba bali msikitendee kazi chakula chenye kuharibika, bali chakula kidumucho. Nakumbuka tena alethinoze, eh? kidumucho hata uzima wa milele, ambacho mwana wa damu atawapa, kwa sababu huyo ndiye aliyetiwa muhuri na Baba. Yani, Mungu akasemaje? Jamani, waliuliza swali tufanyeje? <laughs> waliofuata mikate waliuliza swali. <laughs> Mkafikiri wako genuine? <laughs> Watu wa mikate. Mi nakwambia hivi, kuna makanisa yakianza kuchambua maandiko hivi nusu ya kanisa wanakatika, kama sio robo tatu. Wajua mimi naona nyomi sana Ninyi kwa hivi mmekaa tangu jana, mmekaa mnakula tu, mnaandika mnakula, mnaandika. Haiwezekani kama una roho ya Mungu unakwazwa asubuhi. Yesu oyee! Ninyi ni noma sana ninyi hii. Ah, ni kazi ya Roho mpaka leo hamna walioondoka, waliokwazwa. This can be by the spirit of God. Nenda wachukue wengine waanze kuchambua uzima wa milele, Alethinos, aletheia. Asema, wa milele asema alehea nani apostoli kutupotezea muda asuna mashughuli zetu kule mjini, mashughuli zetu. Yesu anashinda, maadamu tuko hapa na wao pia watafikiwa. Kila mlima katika nchi hii utaanguka. Kila mahali ambapo pana giza, nuru itaingia, macho ya watu atafunguka. Unajua, hata wewe ulikuwa upendi kukaa masaa machache kufundishwa habari zizo husu hela zako, imesemaje eh? Unajua, wengine mlikuwa mnapenda amshaamsha, mlikuwa mnakaa mahali mnaamshwaamsha, mnaambia unapokea nini leo, unajiandaa kwenda kupokea nyumba, kupokea gari, kupokea PhD, kupokea nini, lakini mpaka hapo sijatamka gari yako, PhD ako sijatamka, ni tunachambua maandiko na umeweza kama wewe, wewe emjangali wewe umeweza kukaa hapo, sema mimi kama wewe, sema mimi umeweza kukaa <laughs> wewe <are> onaejise <laughs> umeweza kukaa unasugua kiti three hours four hours, unasimama kuomba Haujaombea gari haujaombea nyumba, umekaa palepale. You are strong my dear, you are very strong. Ume- ubinafsi umekufa, umeanguka pu kama rozi mwando, ule wimbo wake, umeanguka pu, yaani kwenye maisha yako, kama shetani kuanguka kaanguka ghorofani, kapasuka pasuka, anashangaa wewe. Alikuwa anakupelekesha kila kanisa tafuta, mbona hii kama, mm. Nimekaa wiki moja sijapokea muujiza wangu mm. mm. Umetulia. Shetani anasema alichokunywa kinadumu. Ndio maana kila kitu kinachodumu, kuna utulivu tu unakuwepo inawezekana ukawa hauna matokeo mengine makubwa huko kwenye maisha yako, lakini there is a certain level of calmness. Unashangaa mbona watu wanahangaika, wako hapa I receive, I receive, I receive, huko ana receive huko, ana receive wenye, huko anakuwa hondo ma receiver, huko anakuwa hondo ma transmitter, hapo tu. I love what is happening! Haleluya, I love what I'm seeing. Watu wako busy, wameandika notes, how relaxed kama semina <laughs> haleluya! Haleluya! kwa leo ni waruhusu, hebu jipigieni makofi <laughs> maa, inawezekana tangu okoke ujajipigia makofi. Jipigie makofi tena <laughs> Mimi mwenyewe nilivyo, nilikuwa siwezi kuongea sentensi mbili, kabla seika mafanikio mimi Hivi najua jina langu la kwanza la apostle liko na kiunganishi gani? Mimi nilikuwa sito apostle shemeji mimi like. Nilikuwa naitwa apostle of money. Ndio utajua nilikwaje. Na siwezi kuhubiri zaidi ya masaa lisaa moja. Nilikuwa nahubiri tu nusu saa. Na nilikuwa na litoulo langu likubwa kwa sababu lazima jasho litoke. Maana lazima niwapump. Ninaopia na manuku hata sio ya Biblia manuku kama 20, 40 kwenye session moja. Mko hmm nasimama hmm hmm Nishawasimamisha sana watu wa maandike, lakini Roho sasa hivi amekuwezesha, amekuwezesha. Thank you Lord Jesus, pasipo wewe tusingeweza. Nobody can do this by his own might, by his own ability Hakuna mtu awezaye kufanya hivi kwa nguvu zake. Hakuna mtu awezaye kukaa mahali anajifunza masaa mambo yanayohusu falme wa Mungu, mambo yanayohusu kazi kamilifu ya Yesu Kristo, mambo ya kudumu, mambo ya rohoni, mambo yenye nguvu ya milele, mambo yenyeweza kubadilisha roho za watu permanently, asiposaidiwa na Mungu. Yesu anasema, hakuna mtu ajae kwangu isipokuwa Baba amemwezesha kuja. Baba ametuwezesha kukaa hapa. Baba ametuwezesha kuwa hivi. Baba anatuwezesha kuendelea na kuwafikia wengine, ili wao nao wapokee huo uwezo, na watu kama mchanga watafikiwa. Wanafunzi wengi watakuwa wetu, watakuwa wengi sana. Wengi sana watapokea, wengi sana watapokea utulivu wa kuyafurahia mambo ya dumuyo, mambo ya milele, mambo ya usio uzima wa Mungu, wengi watafurahia Sio mbali sana nuru itakavyovaga nchi hii. It is start to happen. Watu watakaa masaa manne wanasikiliza audio na hawachoki. Watu wataomba likizo ya mwezi mzima, wanajifunza, wanajisuffocate, wanajifukiza neno la Mungu anajaza watu wataomba kuacha kazi zao kwa muda ili wajae haya maneno, wasikie wanavyojengwa. Watu watachukua vitabu, wataanza kusoma miezi na miezi. Watu wajifungia mahali mwaka mzima wajifunze. Giant wanazaliwa ambao wanaohaka na kile ambacho Yesu anakifanya kaziikizaziiki time is now. Mungu anafanya kazi kubwa ambayo ijaitokea ekerezo pia la gai mezigadibra hata yule anayeonekana hawezi, amezoea kula matangopori, amezoea kula ma mambo yasiofaa, amezoea kwa legalistic, amezoea, ameshindwa kuvumilia mambo ya Mungu, anawezeshwa kwa uwezo utokao juu, anapokea utulivu ndani ya roho yake. Anaposikia maneno yetu anasikia na pattern yetu anasikia na nguvu iliyopo ndani yetu itakavyomsaidia. hey! Atasikiliza siku ya kwanza, siku ya pili hata choka lisaa li moja bado yupo, masaa mawili bado yupo, masaa matatu tuendelee, masaa tano tuendelee, usiku kucha tuendelee. Beba, ndivyo itakavyotokea kwenye kizazi chetukaob unajiona ukiwazaa wengi wa aina hiyo unachiona wakiwazaa wengi wa aina hiyo shekariba laeseke. Unaona wanafunzi wako wakiwa imara, wanafunzi wako wakiwa na utulivu wa kujifunza, wakiwa na moyo wa kupenda kukaa chini na kujifunza, wakisikia kambi wanatamani kambi nyingine, maana nuru inaangaza kwa nguvu na giza haliwezi kuishinda. Oh when the light shine, the darkness cannot stop it ejagebosa yaba oke abiagadusa megediza garabeagadisoleba ekabababae sekebosa sio Tanzania tu, Afrika mashariki inafunikwa, Afrika mashariki inafunikwa shekebosaka sio Afrika mashariki tu. Afrika kusini inafunikwa, kusini mwa jangwa la Sahara, Afrika kaskazini, oh, na mabara mengine yanafikiwa na Injili kila kona.