Wewe uimbombo ya kiala nasemaje? take fast hold of instruction let her not go keep her for she is thy life, instruction that gives life, ni la Mungu peke yake, sio kila mtu. Watasema kila mtu aliye soma ana uzima, mm -mm. tayari ni instruction. na instruction nini? Divine instruction ni maagizo ya kiungu, maagizo ya pasaya uzima. Aaaasemaje? usiingie katika njia ya ovu, wala usitembee katika njia ya wabaya. Okay, hivi unajua haya maneno alishauriwa Suleiman kabla hajazingua: usiingie katika njia ya ovu. Aliingia, unakumbuka? alioa wanawake wa kigeni, alimingwa na kila mtu akimwona tu mm. Falme fulani ana binti mzuri. Wazee, kusanyeni dhahabu kule. Twende kwa mfalme. Kachukua wanawake wangapi? mia saba kama wake, alafu wangapi? mia tatu kama masuria, alafu wengine walikuwa wapagani. Alijilinda, anasemaje? Tunasomaje? akasema okay, linda sa, moyo wako uliko yote ulindayo maana ndiko chemchemi ya uzima. Suleiman alilinda moyo wake Kubaliane hapa, alilinda moyo wake. Mwisho wa storia yake alisemaje? Ni ubatili. Mtu hakulinda moyo wake, aliruhusu yasiyo pasa. Baba yake alimshauri yes! Kwa baba yake kama nabii kama mtumishi wa Mungu kama mfalme mwenye mandate ya kinabii alimfundisha mtoto wake injili alimfundisha habari za Mungu, alimfundisha mafundisho ya pasayo uzima, alimfundisha na namna ya kuenenda. Angalia pale: usiingie katika njia ya hofu kumi na nne, wala usembee katika njia ya wabaya, jiepushe nao, nayo usipite karibu nayo, igeukie mbali, ukaende zako. Aligeukia mbali akaende zake, au aligeukia karibu akaenda? Ali nao cezea <laughs> Suleiman, wewe. Suleimani angekuwa leo hapo tungepata tabu sana. Ukioa mke wako mzuri, anaweza kaangalia akasema mfalme anakuita, unasema mfalme anataka nini? Akiona mtumbo wako tu anaeleweka hivi. Suleimani anatuma watu na mfalme akitaka, unafanya nini? Unampa, unakuwa mke wa ngapi? Wa mia tatu sitini na tano. <coughs> Tuache kwanza. 16 nasemaje? Maana hala isipokuwa ametenda madhara huondolewa usingizi kwa hakumwangusha mtu, maana wao hula mkate wa uovu na hunywa divai ya jeuri, bali njia ya wenye haki ni kama nuru ing'aayo ikizidi kung'aa hata mchana mkamilifu. Njia ya uovu ni kama giza, hawajui kitu. kwa kwa za kitu gani kwa kwa zacho za, za. Mwanangu, sikiza maneno yangu, tega sikio lako, sikia sauti zangu, kauli zangu zisiondoke machoni pako, zifadhi ndani ya moyo wako, maana ni uhai kwa wale wasipatao na afya mwilini wao wote Do you understand back up? Umeshaelewa? haya ni nini? ni maagizo yenye uzima ndani yake, na yenye mwenendo ndani yake. Mambo gani unapaswa kufanya, ewe Suleiman? Halo! Kwa lazima uchambue Biblia kwa muktadha, usisome mstari kama kisiwa. Okay. kwa sababu tuko mithali, twende sehemu mbili ya? Halo? Tutambue mithali sehemu mbili, si ndio eh? Mithali nane. Mithali nane. Mefika? Fungua Mithali nane kuonyesha kitu. Mithali nane kumi na saba. Umefika kumi na saba? Naomba usome kwa sauti. nawapenda wale wanipendao nao wanitafutao kwa bidii wataniona. Wangapi wamewahi kusoma mstari? Mungu anawapenda wale wanaompenda, wale wamtafuta kwa bidii. Ukimtafuta kwa bidii utamwona. Unajua Mungu ampendi kila mtu, anawapenda wale wampendao. E, kama umpendi Mungu naye pia vile vile hakupendi. Unasoma u mstari unapingana na New Testamenti yote, Yohana 3:16 kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, Ulimwengu na inkludi wasiompenda. Yeah. Na wasiompenda, ukipigwa na jua, sogea mbali na jua. Kwa jua, silazimishe kuwa kwenye jua. Haleluya. Umeelewa maana yake? Halo. Tayari inaenda ukakasi ukinyofoa wangapi wamewai kuambia watu, na Mungu anasema nawapenda wale wampendao? Kwa tayari wanaanza kupata mtiani hivi, kweli mimi nampenda Mungu? Kwa unaanza maisha ya kufanya nini, ya kujitahidi kumpenda Mungu ili naye akupende. Kwa actually inakuwa ni wewe versus God. Mungu akiona unampenda anasema yeah, umefikisha tisini, endelea kidogo, umefikisha mia pu, unanipenda na mi pia nakupenda. Kwa Mungu anawambiaje? Mpende hakupendaye. Hiyo shule, Mungu anaelewa asiyekupenda Achana naye, lakini tunasoma ya kwamba Warumi tano na nane asemaje? Kwa maana Mungu aonyesha pendo lake kwa sababu Kristo alikufa kwa ajili yetu, tulipokuwa tungali waovu. Upendo maana yake nini? Mungu alitupenda kabla hatujampenda kwenye kwenyearake wa, Wakorinto, wa, wa, wa, wa kwa kwanza Yohana 4:19, nasemaje? Sisi tupenda kwa maana yeye alitupenda sisi kwanza. Juu yake anasemaje? Hili ndilo pendo, kwanzia msaidi wa kumi, si kwamba sisi tulimpenda Mungu. Mtumishi umekunja mikono hivi, unaandika unafanya nini? Si kwamba sisi tulimpenda Mungu, bali yeye alitupenda sisi kwanza, hata akamtoa mwanae. Angalia, akamtoa mwanae kuwa kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu. Mungu alisubiri umpende ndo akakupenda? Hai make sense? mwambie mwenzako, haina maana yote. Sasa swali ilikuwa ni nani? Nani anasema haya maneno? Kwa sababu Mungu baba yetu aliyetuzaa kwa imani katika Kristo Yesu hajatusubiria tumpende ndio atupende. Alitupenda kabla hatujajua maana ya kupendwa. Na Mungu ni pendo, na Mungu hajui kutokupenda. Hiyo ndo identity yake, god is love and that is nature, asili ya Mungu ni pendo. Kwa nini tuseme hata Mungu anasema nawapenda wale wanipendao, kama umpendi Mungu imekula kwako. Tunatumia pia hiyo kama kigezo cha kuwapenda wengine, kwa sababu tumegundua baba yetu anafanya, lakini that's not true. Tumeshaona kwamba Mungu alitupenda kabla hatujampenda sisi. Kristo alikufa Tum, tupokuwa tungali nini? Waovu. Hello? Are we together? Tuko mpaka hapa, ndugu zangu, tuendelee au tuendelee zaidi? Mwambie jirani yako hupo, mwambia, mwambia bosa aendelee au tulale? Mbona, kuna watu mnaogopa wa kuongelesha kwa mwangalie usoni, kwani kakutukana? Mwambie hupo Ndugu yangu, tangu asubuhi watu hawaangalii usoni, umenuna sana. Hebu angalia wenzako usoni, upo? Mwambie tuendelee au tuendelee zaidi. Majibu yote sawa, eh. Haleluya! joto ana hata mimi nalipata. Kwa hiyo tuvumilie, si ndio? Uvumilivu eh, ule ambivu nategemea kaekawapi, lakini zingine zinaoza. <laughs> Haleluya, kwa hiyo, okay, okay, mmeshakuwa wanafunzi wazuri. Kanuni ya kusolve hili tatizo ni lipi? Nisaidieni leo, nimechanganyikiwa jamani. Nimesoma kwenye Agano Jipya Mungu anatupenda sote. Actually, alipenda ulimwengu. Shida ya ulimwengu sio kwamba Mungu anawachukia. Wamekataa kupokea nini? Upendo wa Mungu. Kwa hiyo ni shida yao. Kwa maana Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili aje hukumu ulimwengu bali ulimwengu uokolewe kwake. Amwaminie yeye, haukumiwi. Asiamini, amekwisha kuhukumiwa kwa sababu Mungu anamchukia. Hapana. Kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa Mungu. Kwa kosa la nani? La yule aliyekataa kuamini. Mungu anamchukia asiamini. Hapana, upendo wake umeshakuwa shed abroad. Alafu mtu akasemaje, I don't need it, sinipende mimi. Kwa hiyo sasa, mbona kama tunaambiwa ni Mungu amesema hapa, nawapenda wale wanipendao nao nitafutao kwa bidii wataniona. Namna ya kwanza ya kusoma ni Saidi, wana nini? Saidieni. Sasa niko na wanafunzi wanaojielewa namna ya kufanya nini Muktadha ni shaurini, tuanze wapi? Mstari wa kwanza can we solve this forever? Imeisha zamani. Tukipewa hesabu kabla hujasofu nasemaje? Imeisha hiyo, wale wako ikugonge sifa yako kusema imeisha hiyo. Unamaliza siku hiyo hiyo, usipapataji nasemaje? kuna namna, kuna namna unaenda unavunja vipindi vyako vitatu vyote, siku tatu, na komana swali moja uliopewa, kwa sababu una kiburi, utae kuonekana ujui. Uko tu kuna namna tu t I, I know this hi, hi logarithm ndogo sana hii hi, hi logarithm, hii tafuta x logarithm of x power 2 power x plus 5 equals to 10. <laughs> Ah, mimi sipo Ogira ameanza kujisikia vibaya, maana unachukia hesabu. Mbona <laughs> hesabu hela unaweza, hujawahi kupigwa, yaani imezidishiwa au kupunguziwa, uko makini, ongeza bana, hiyo haijatosha. Milioni moja pointi tano na desimali ulisheli, ila kwenye hela unajua, milioni moja pointi tano, tuko ngapi hiyo Nane, tuanze mstari wa kwanza tuambaye ambaye, ambaye. Si ndio eh? Let us read together. Hii ndio namna ya kusoma Biblia. Simple. Hukunji uso, hujitahidi, hupambani. Flow. Mtanisaisha nani anaongea hapa? Mtanifundisha leo. Wangapi wataka kunifundisha? Good. Naogopa. Amenyosha mmoja. Wangapi wataka kunifundisha hapa, nani anaongea? Na anaongea kwa nani? Twende. Sasa sasa, kwanza samaji. Twende pamoja. Moja, mbili, tatu. Je, hekima ali? Fahamu atoi sauti yake. Nani anaongea hapa? Hekima na fahamu. Mwingine analia, mwingine anatoa sauti yake. Sawa, twende mbili. Juu ya mahali palipoinuka karibu na njia. Penye nini? Njia pana. Pa, ndipo anafanya nini? Anasimama. Huyo nani? Hekima na Hapa nasemaje? Karibu na malango mahali pa kuingia mjini mahali pa kuyaingilia malango, anapiga kelele. Aha, enyi watu nawaita, ninyi na sauti yangu ni kwa wanadamu. Enyi wajinga fahamuni, nanyi wapumbavu mpate moyo wa fahamu. Aha, sikieni haya, nitasema yaliyo mazuri, na kufungua midomo kutakuwa na maadili. Ehe, saba. Maana kinywa changu kitasema kweli na uovu ni chukizo kwa midomo yangu eh, maneno yote ya kinywa changu yana haki, hapana hata neno lililopotoka au la ukaidi. Ehe, yote humwelea ye yule afahamuye yote, huelekea mbele yake waliopata maarifa. Pokea mafundisho yangu, wala si fedha na maarifa kuliko dhahabu. kumi na moja maana hekima ni bora kuliko marijani, wala vyote vinavyotamanika havilingani nayo. Mimi hekima, oh -oh, kajitambulisha tena. Nani anaongea? Mimi Mungu menigomee msara wa kumi na mbili unatukata maini. Anayeongea amesema nitwa nani? Mimi hekima nimefanya werevu kwa kao langu, natafuta maarifa na busara. Kumi na tatu, kumcha Bwana ni kuchukia uovu, kiburi na majivuno na njia mbovu na kinywa cha ukaidi pia nakichukia. Nani anaongea hapa Ehe? shauri ni langu na maarifa yaliyo sahihi. Alafu iasemaje? mimi ni ufahamu, mimi nina nguvu. msara wa kwanza asemaje? Je, hekima ali ufahamu hatoi sauti yake hii ni kama shairi wanapu, wanatupiana. Kiting, hekima anatembea hekima anakwenda pale, hekima anasema anamwachia ufahamu. Ufahamu anapiga pale. anamwachia hekima." Wow! Shih. Tatu moja. Nani tatu Leo sitaki kuenenda kimwili <laughs> najizuia naweza mambo yote <laughs> maana jioni watu wanaweza wakalia na mimi, sitaki kulia nao wanaolia, na sio kila kilio cha kuungana nao. Muda wa kufurahi katika Bwana unalia na wanaolia. Okay, anasema mimi ni hekima, nimefanya werevu kao langu, natafuta maarifa na busara. kumi na nne, shauri langu shauri ni langu na maarifa yaliyo sahihi. Anasemaje? mimi ni ufahamu, nina nguvu. Kwa msaada wangu falme umiliki, na wakuu wana hukumu haki. Kwa msaada wangu wakuu hutawala naungwana na uhamuzi wote wa dunia. Nawapenda wale wanipendao, nao wanitafutao kwa bidii watani. Nani anaongea? in fact aliyemalizia hapo nani? Ufahamu lakini mtiririko wote ni nani? Wanapeana penati hekima na ufahamu, anapiga hekima, anapokea ufahamu. Hapa anaendelea ufahamu, alafu anasemaje? utajiri na heshima siko kwangu, utajiri udumuo na haki kwangu. mone kwa angalia, tayari unaonyeshwa kwamba anayeongea ni ufahamu. Yuko sawa? kwa kabla huja tafsiri na kusema Mungu amesema, angalau ujue nani anaongea. Hekima na ufahamu, hekima na ufahamu, hekima na ufahamu. Na anayesema nawapenda wale wanipendao ni nani? Ukipenda ufahamu, na wenyewe anakupenda. Iko sawa, iko sawa, iko sawa. Hekima ina hekima na ina, ina utajiri utajiri na nini utajiri na heshima ziko kwake. Kwa nani aongea? Ni hekima na ufahamu, hapo mwishoni ufahamu amechukua akasema, ninazo nguvu. Haleluya, haleluya, twende Zaburi ya thelathini na moja Zaburi ya mwisho muktadha kwa <gayosisa>, hiyo si sawa kusema kutumia za Mithali thelanane kumi na saba kusema Mungu amesema kwa sababu directly, hekima na ufahamu hajasema ni Mungu directly hajasema ni Mungu. Suleiman alimaanisha nini? Tutaangalia kwa tunachambua Mithali, tuko sawa eh? Mnajua, mnajua kuna kitu siku tutachambua Mithali eh? yeah. tutachambua Mithali pia <laughs> Okay. Tena Mithali ya thelathini na moja eh? eh? Mithali ya thelathini na moja saburi imesikia saa ngapi? Hata nyie hamjui kwamba niko kwa mithali bado. Mimi sema saburi, sio mimi kinywa changu, mimi moyoni nisema mithali saa hivi, saa ngapi saa za kula hizi. Haleluya, nimewaacha. Tuko pamoja mpaka hapo. Wanawake, naomba msikilize. Kwenye zaburi hii, kwenye mithali hii, sori hapo. Saa mi ndo nimesema hiyo, ile nyingine sio vivi. Mfupa, hmm? hauna ulimi, jamani. Mke mwema yuko hapa. Naomba tuanze mstari wa kumi alafu angalie nini kinazungumziwa hapa. Twende kumi wote, thelathini na moja kumi. Nasemaje? Mke mwema maana kima chake chapita kima cha marijani. Actually anasema hapatikani. Nafahamu marijani marijani Basi twende Kiingereza ni nini? Rubies. Wangapi wanafahamu rubies? Kshia ni Kiswahili ni wazungu, ni wazungu, liko Waswahili. Mungu atusaidie sana. Ya kwamba you know rubies but you don't know marijani, okay. Wangapi wana wamevaa marijani hapa Wak wamevaa rubi wangapi, tangu wazaliwa hawajashika rubi hawajashika shika, pamoja na mimi. Shusha jamani, mnao tutazama, wote hapa hawajawahi kushika rubi. Ngoja, nani ame kushika rubi, rubi kushika tu rubi bana. mara moja moja, pale mwingine hapa, mmeshika eh? watatu pale, watatu wameshika rubi. watumishi wa Bwana, tuongee pale nje, mmeshika rubi. Sawa, rubi ni madini eh? yanaokotwa barabarani, jamani yale. Unajua hata mawe ni madini, mchanga ni madini. Aa, mjui minerals eh? The ty type of minerals. Mchanga huko ni madini yale, lakini yako barabarani. Angesema mke mwema, nani anaweza kumwana kima chake? Thamani yake ni kama ya mchanga? Tunasema ah Like, kitendo cha kutumia rubi ni kusema hii hasipatikani. Unajua, unajua nani aliletea dhahabu nyingi kuliko rubi eh? Suleiman. Okay. Ja, nani anaongea hapa pia? Lakini like huu mstari tumetumia hii story mara nyingi, wanawake kucreate ya kwamba anataka kuwa mke mwema Je, mwandishi alikuwa anataka watu wamuone huyu mwanamke waye kama yeye? Suala la msingi alikuwa anamwambia nani, kwa sababu gani? Jambo la kwanza, hii stori sio ya, sio ya Sulemani kwa sababu Sulemani alifeli kwenye hii shule. Kweli sio kweli? Kweli sio kweli? Nakataa. Sulemani so, alioa vizuri, mnajua alioa wanawake wa kigeni eh? Okay. twende ta, twende pamoja taratibu hii ha, habari ha. Ha. Ukianza kwenye mstari wa kwanza utagundua mwongeaji ni nani. Nimesema njia ya kwanza kujisaidia ni ku help yourself hapa, kujisaidia yeye, nyingine ya kusaidia utoe kwenye mkanganyiko wa matumizi ya Zaburi ya thelathini na moja mstari wa kumi. Unaenda wapi? Mstari wa kwanza, unatembea nayo taratibu, twende sasa. Aha, nani anaongea hapa? Anaongea kwa nani? Mambo gani? Alikuwa anamsisitizia kitu gani? Umefunga mkanda umejifunga kibwebwe uko tayari kwa ajili ya kudance kwenye mchanganuo, namna ya kuchambua maandiko. In fact, hapo tunasoma tu, hatufanyi uchambuzi, hatuangalii Atu, sarufi, si ndio eh? hatuangalii na how, tunasoma tu kawaida Just read it thoroughly. Soma tu. Mke mwema moyo wa mmewako nakuamini, hukosi kupata mapato. Utendea mema wala si mabaya, utendea mema. Utafuta sufu ya kitani kitani, unatafuta sufu wewe, ufanya kazi ya mikono yako. Vikoba vya wanawake wa Kikristo wanapenda Zaburi ya thelathini na moja Mithali thelathini na moja wanapenda vikoba. wanawake na maendeleo! Ayayaya, hapa ndo imekaa sasa bana, imekaa kibiashara, yani unaona entrepreneurship. unaona entrepreneurship. <laughs> twende mstari wa kwanza na kuna wanawake wamechoka kwa sababu ya Zaburi hii. Anasema huamka kabla hujaisha usiku. Kajitahidi wiki moja. Siku ya tatu, akasemaje, kwa nini nife? Labda sijaitwa ile eneo la kuamka kabla hujaisha kabla hujaisha usiku. Myahudi akiandika kwa huamka kabla hujaisha usiku unajua saa ngapi? Eh? Huwa anaamka anaamka kabla al alfajiri saa tisa. Mke wako anaamka saa tisa kutimiza mstari wa thelathini na moja ila, ila moyo wa mumewe mbona wala hatakosa kupata mapato. Unaona hapa hata mwanaume anayetajwa hapa ni lazy man yani, yani yani wewe usitake Mme wa Mithali thelathini na moja hapa hapa aletaja mke wake hivyo, mme wake anasifia malangoni kwa sababu ya mke wake. ituzezaftanihiva hivi ya amazing hivi jamani, ukipata mwanamke wa Mithali thelathini na moja utafanya kazi, mtumishi wa Bwana. Mfe wawili kwa sababu atakufa mapema huyu. Mfe wawili mapema ili iweje? Nani atakula hizo mali? Hem, tusome kwanza mstari wa kumi. Tuanze twende hapo. Twende kwanza hapo afu turudi juu. <laughs> Inasemaje? Mke mwema ni nani anaweza kumuona? Maana kima chake cha pita kima cha marijani. Moyo wa mumeo humwamini. Du wala hata kosa kupata mapato. Hajasema hata pewa na mmewe. Hajasema atabaya? Humtendea mema wala si mabaya sio za maisha yake. Neno humtendea pale kingeza, she will do him good. Kwa anayetenda hapa ni mwanamke pia. Usijisahulishe hapa. Humtendea she will do. Hey! Mko mizani za sana moja. Humtendea mumewe mema wala si mabaya siku zote za maisha yake. All the days of our life. Akosei say gudu gudu gudu gudu. Gudu man. Hutafuta sufu na kitani. Hufanya kazi ya mikono yake kwa moyo. Klazima asuke bwana. Mwanamke ususi, mwanamke kazi ya mikono mwanamke, kujituma. Afanana na merikebu za biashara. Mwone jamani, wow! Uleta chakula chake kutoka mbali. Lazima aagize kutoka China, mwanamke. Dubai, mwanamke. Mzigo ufungwe kutokea wapi? China, mwanamke. Unaagiza kariako yako, kuna merikebu kariako yako wewe umeona wapi? Wewe umeona wapi mwanamke msali 12 anachukua mzigo gari yako? Lazima mzigo upande nini? Merikebu. Ndege ishinde kubeba kwanza. Merikebu. Timiza maandiko merikebu. Mwambie mwenzako merikebu. Kama hajui merikebu, mwambieni ship. Alafu niandikaje? Merchant ship. Maana yake nini? Meli za biashara. Businesswoman. Come on. Wanaume yeah. Tafuta mwanamke wa Mithali thelathini na moja. Kama hajui procedure ya kuagiza mzigo China, piga chini. <laughs> Tukubaliane kwenye kikao chetu cha wanaume, tukubaliane nini? Kama ajui kuagiza mzigo China, piga chini. Nani amesema Biblia? Kama ilivyoandikwa anasemaje tena, huamka kabla hujaisha usiku. Mkiwa mnataka kuangalia kama ni, mpigie simu, akisema saa mbili, anageuka ametoka kumaliza ndoto ya asubuhi, piga samejita. Si mwanamke aa, salasini na moja? Meet the standard. kabla hujaisha usiku unaamka saa tatu, mwanamke leo sina kazi Jumamosi wewe piga chini, anasema huwapa watu. Angalia, huamka kabla hujaisha usiku, huwapa watu wa nyumbani mwake chakula, sio usgeli. Yeye yeye ndiye anawapa wajakazi wake sehemu zao. Yeye ni mfanyakazi wa wajakazi, au sio? Mfanyakazi wa wafanyakazi. Mwanamke wa misaa thelathini na moja, mimi na una hosgeli ambayona unamleta umsaidie, <laughs> umpe sehemu yake. Okay, anasemaje? Huangalia shamba akalinunua. Come on man, kama ana shamba piga na asikuombe hela ya kununua shamba. Bebi, nimeona shamba Gabagamoyo. Ni eka, shilingi laki tano. Unaweza ukaniongezea hapa? Kwa mapato ya mikono yake hupanda mizabibu, usimchangie maandiko. Anasema simamia neno, leo mtanijua mimi nani. Lazima usimamie neno vizuri, usilegeze. Si sina legeza maandiko, tukaze mwanamke wamiai, unaomba hela, hela ya chakula Wakati shamba naweza kununua hela chakula, napeleka kunu hapi, unaomba vocha. Mwanamke thelathini na moja anaomba nauli, mwanamke wa Mithali thelathini na moja anaomba hela ya wigi. Come on, man. Nasoma Biblia gani nyie, wanawake kambi hii? Nitainuka na nyie mtakuwa wanawake wa mithali ngapi? mbona amenikasirikia sasa? Kasikieni nani, Biblia pale imejaa neno shi shi shi shi. Kwani shi ni mimi? Achana, Marekani hii shi na hushi husha. Wanawake bado mpo, awaza kuondoka. Wanawake wote waondoka kwenye kambi. Gazeti la leo, baada ya mtumishi kuwashikilia kimaandiko na kufanya mpaka sasa hivi bado unajiona mwanangu? Sasa moja, una shamba wewe, shamba limepandwa nini au ndo limeota nyasi? Umepiga fenzi, umekuja kama mjini, unapigaatu. Umeliona shamba langu limekaaje? Soma Biblia vizuri, hujifunga nguvu viunoni, kama mishipi hii ya kiroho kabisa, hutia mikono yake nguvu. Lazima aote nini <laughs> kwa hii maandiko lazima afanye nini? Lazima apate viazi tena vya hapa kabisa, mikono nguvu. Huona kama bidhaa yake ina faida. Wow, taa yake haizimiki usiku, aombi luku. Huyu aanua mwenyewe kila kitu, akasema kumi na tisa hutia mikono yake katika kusokota ameagiza merikebuni, lakini lazima afanye kazi za mikono. Mwambie mwanamke kazi za mikono, mwambie hivyo mwanamke kazi za mikono. Mwanamke unafuga wapi kucha, utasokota saa ngapi Eh? Mwanamke kucha ndefu eh? na umepaka rangi. Hutia mikono yake katika kusokota na mikono yake huishika pia kushika mwana kushika pale, kula ugali tu nashindwa kwa sababu ya mikono yenye, inabidi ule kwa nani malamba, okay, ngapi hiyo? Ishirini, lazima afe hapa. Huwakunjulia maskini mikono yake. Wow. Wapigieni makofi naam, huanyoshea wahitaji mikono yake, sio mchoyo, ni mazulia ya urembo. Angalia mavazi yake, ni kitani safi na urujuani. Nisome Kiingereza, she makes herself covering of tapestry. Hivyo ni vitu vya thamani hivyo, sio nguo ya kawaida. mm -mm. Sio nguo za kwaya za zamani zinazong'aa hivi ambavyo kigozwa na pasi naungua. Her clothing is silk and purple. Unajua silki, unajua silki, unajua kati ya kifaa chenye bei ghali ni nini? Silki ni very tough na value yake iko juu. Ndio nguo anayovaa, vipi mwanamke mtumba ina huu Mwanamke mtumba anajinunulia mavazi yake, ni kitani safi na urujiwani. Mimi nasoma Biblia kama ilivyoandikwa, nisemaje? Nasoma kwa msaada wa Roho Mtakatifu. Hapa nasemaje? shina ngapi? Yeah, mbona inaisha nguvu yake? Ndio, ha... ndio... nguvu na hadhi ndio mavazi yake, anaucheka wakati uje, anaucheka wakati unaokuja anaucheka. Wakati ujao hufumbua kinywa chake kwa hekima, sio mropo. Hufungua kinywa chake nini? Kwa hekima, na sheria ya wema hii katika ulimi wake. Jamani hey! Mungu akupe nini? Mtaka ngapi? Huangalia sana njia za watu wa nyumbani mwake, wala hali chakula cha uvivu. Wanawe huondoka na kumwita heri, mumewe humsifu na kusema, binti za watu wengi wamefanya mema, lakini wewe umewapita wote. Hayuko mjini kama huyu, ndugu zangu, kama mwanaume mmoja amempata, ndio huyo huyo, na amewapita wote. upendeleo udanganya na uzuri ni ubatili, bali mwanamke amchaye Bwana ndiye atakayesifiwa. Mpe mapato ya mikono yake, na matendo yake ya msifu malangoni. Hii mistari ya miwili ya mwisho ni ya muhimu sana kwenye hii historia yote. Sasa nani alikuwa anaongea? Turudi mstari wa kwanza angalau tupate muktadha wa mzungumzaji. Moja, mbili, tatu. Kwanza maneno ya mfalme Lemueli sio. Nani anaongea? Sio Sulemani. Anasemaje? mausia aliyohusiwa na mama yake, kwa sio ya kwake pia ni ya mama, kwa hapa ni mama anaongea. Mama ongea na binti yako. Ah, mama ongea na kijana wako, kwa basically hii semina iliyoko kwenye sura ya thelathini na moja ni sura ya kiume. Wanawake mmetoka wapi huko? Haujasikia, haujasikia maneno ya nani? Falme Lemuel. ni mwanamke huyo? Maneno mausia aliyoambiwa na nani? Mama yako. Huu ni ushauri wa mama kwa nani? Kwa binti yake, kwa kijana wake, juu ya nani mabinti kwa mizali ya thelathini na moja itakiwa isomwe sana na nani? Watoto wa kiume wa binti kiherere, nimewashika <laughs> leo <lewe. laughs> maana yani, tulitakiwa hii mistari isomwe na wanaume, kama that is the reason, kama ndio ikusudiwa. Lakini wenye huduma za mwanangu ya thelathini na moja ni wanaume? Wanawake, wanawake au wanaume kwenye mikutano ya kiume, hii mistari inasomwa? Au inayosomwa ni, kwenye, miso, ni, ni kwenye, au kwenye, kwenye semina za wanawake inayosomwa mistari ko unafanya nini? <laughs> Mistake number one. That's the wrong thinking. Jamani, mmeona, tusome wote Umtumishi, anatudanganya tusome wote. Uniambie, nani alikuwa anaongea na nani? Kumbuka hapa tumetoka kuongea mke kwa mke, ni jinsi yake. Nani alikuwa anashauriwa juu ya mke kwa hiyo semina? Nikimaliza nawaambia wanaume, mmenielewa? Nikimaliza, nikimaliza nitawaonyesha wanawake, mnatafutwa muonekane wapi, sawa sawa? Mnaelewa? Ina make sense? Tuonge, turudie mstari wa kwanza tuone nani anaongea. Tumesema prinsipo ya kwanza ni namna ya kusoma Biblia, sio nitasimama katika zamu yangu mm -mm. How do you interpret nitasimama katika zamu yangu, nani anasimama? Anasimama mlima, mlima upi. Hello? Good. Turudie mstari wa kwanza alafu tuambaye mbaye moja, mbili twende. Yes. Maneno ya Mfalme Lemueli, mausia aliyofundishwa na mama yake, ni nini? Twende taratibu sasa tuongee kiti mama mama sasa. Mama anaongea na mtoto wake. Sawa eh? Kwa mabinti hapo najua anaweza kusema sasa kwa swaga. Ni nini mwanangu? Mimi nasema kama mwanaume, japo kwani Sauli nani? Tena ni nini mwana wa tumbo langu? Tena ni nini mwana wa nadhiri zangu? Hasemaje? Usiwape wanawake nguvu zako. Alikuwa anaambia mwanamke. Mm -mm. Eh? Usiwape wanawake nguvu zako, wala moyo wako usiwape wale waharibuo nani? Wafalme. Kwa aina ya mwanamke hapa, inabidi tumuelewe, kwa sababu anasema waharibuo wafalme. Huyu jamaa anatakiwa kuoa. Lakini anaambiwa mwanamke gani usioe. Kwa hapa, mama anaongea na mwanaye. Tuko sawa? Tuko sawa? Mwanangu upo? Asemaje? Lemweli, kunywa mvinyo akuwafai wafalme. Kwa tayari anaambia mwanae aje pombe. <laughs> Akuwafai wala afai wakuu waseme ki wapi kileo. Wasije akanywa na kuisahau sheria na kupoteza hukumu ya mtu aliye taabuni. Anasema mpe kileo aliye karibu kupotea. Huo ni ushauri wa mama kwa mwanae. <laughs> Kampe divai ile na uchungu nafsini mwake. Sawa? Wewe una uchungu? Wewe umepotea? Okay, okay. Bombe, kwanza, kwa kabla hujafikiria huu mstari unakuambia unywe pombe, jitoe kwanza kwamba mimi sio mfalme, si ndio eh? Mimi sio mfalme alafu mimi sio nani mimi eh? Mimi ni karibu kupotea mimi nina uchungu, kama ndo ulivyo. Lakini sisi tumeitwa kwa nini? Ufalme wa makuhani au Ukuhani wa kifalme ko, so basically hii haikuhusu, si ndio? hii kama nani akikusomea, nani kama kama Paulo angekusomea, angekwambiaje usilewe kwa mvinyo, ambapo ndani yake kuna ufisadi, ametaja kuna kupotoa hukumu, si ndio eh? bali mfanye nini? Mjazwe roho. Mtu aliyejazwa roho ana uchungu hiyo ndo namna ya kukonga uchungu. Tunaweza tukawa tumeelewa mpaka hapo. Alafu asemaje? anywaye anywa akasahau maskini wake, wewe ni maskini, asikumbuke taabu yake, wewe una taabu. Okay, nenda nane tu, fumbua kinywa chako kwa yeye aliye bubu, watetee watu wote walioachwa peke yao. Hiyo ni ma, masuala ya kiongozi. Fumbua kinywa chako, hukumu kwa haki, uwapatie maskini na wahitaji haki yao. Afu anasemaje? Mke mwema nani awezaye kumwona? Mama ndo anaanza kuendelea, anaendelea hapa, mama anaendelea eh? mama anaendelea eh? kwa mama anamwambia, mke mwema nani awezaye kumwona. Kwa hii hapa ni mama anaongea ki kwa lugha ambayo mwanae ataelewa, akatumia mazingira ambayo mwanaye atamuona. This kind of woman is super impossible to get. Wazungu wanasema an ideal woman woman perfect woman. Asiye na kasoro. Umemsoma alikuwa na kasoro yoyote? Naomba niulize, kuna mwanamke aina hii duniani? Ndio maana amesema nani awezae kumwona. Lakini kwanza huyu mama alifanya nini? Alitumia kanuni ya uandishi au ya, ya, ya, ya fasihi inaitwa nini? Nakumbuka kwenye ile tamathali zinaitwa nini? Exaggeration inaitwa nini Kiswahili? Kuexaggerate nini Kuongeza chumvi actually, ameifanya ione mbali sana. Akafanya unajua, kama unataka kumuelekeza mtu kuna una, mahali unampeleka jambo linakuwa kubwa. Ha, umeona ilivyo kubwa. Silo Mungu analolitaka. Umeelewa maana hiyo? Umeelewa hiyo lugha eh? You, you exaggerate to teach, sio kumwa, unapo exaggerate hilo jambo, sio kumwambia alifuate Kumwonyesha, hata ungelipata lile lakini, silo nalotakiwa. Linalotakiwa ni hili, kwa hiyo ni kwa ajili ya comparison, kwa ajili ya kufanya nini? Kufananisha. uko sawa eh? kwa anatafuta mwanamke ambayo ni very ideal. Hapatikani mjini, hakuna mwanamke kama huyu, hajawahi kuwepo. Niko hapa kuambia hata kuwepo, akipatikana hawezi kuishi miaka miwili, anakata kamba. Najua kuna wengine ajita mwanamke isaa 31. Ukimpiga hizi skrini hapa hana pitisha tu mwambie, una shamba unamkaga za ngapi? Mume wako anakusifia malangoni. Mume wako akitoka kwenye kijua anasema nimepata bwana, yule mke kiboko na nusu, ule mwanamke ni mtu na nusu. Ni ndicho anachosema mwandishi kwa mama anaongea na mwanaye, anamshauri, lakini amemuuliza, mke mwema nani anayeweza kumwona? Anasema maana kima chake ni too hard to find, ndio anachomaanisha hakipatikani. Akaiweka thamani yake marijani, ambao hukoti barabarani, alafu akaifanya hard to find, ni ngumu kupata. Akaeleza quality zake ambazo mtaani kwenu hayupo, mtaani kwa mama Lemuel hayupo <laughs> Tuko sawa? Are you here? Okay. Lakini baada ya kutaja hizo quality, ukitaka kujua kama ni comparison, ametaja quality ambazo ni natural. Sema natural. Vitu vya kibinadamu, kuamka asubuhi, eh? Kununua shamba ni mambo ya kiroho. Wapagani wanunua mashamba, si ndio? Wasiomi wanunua mashamba, si ndio? Okay. Kuna watu wanasaidia wafanyakazi chumbani nyumbani kwao, wanawalipa vizuri, hawasumbui na vitu kama hivyo. Vitu kama hivyo ni vitu ambavyo a natural man can do bila roho ya Mungu, kweli si kweli? kweli si kweli? Kuna Wakristo wanachelewa kuamka na wapagani wanawai. Umewai kusikia Allahu Akbar saa kumi na moja? na wao unavuta shuka, yule ni mwamini lakini anaamka kabla hajaamka wewe. Okay, tuko sawa mpaka hapo? hawa nini, hichi kinachozungumzwa, mstari wa wanaasemaje? binti za mmewaka, namsifiaje? binti za watu wengi wamefanya mema, lakini umewapita wote. Mama akarudi nyuma akasema, mwanangu upendelea udanganya, upendelee fanya nini udanganya, upendeleo fanya nini, kudanganya. Hapa akasemaje? na uzuri ni ubatili. Okay, huyu mwanamke anao uzuri wote aliotajwa pale, hapa akasemaje? Bali ukishaweka bali, maana yake ume discard uliyoyasema. Sema, ng'ombe hawa ni wazuri, lakini mimi nataka mbuzi, maana yake uchukui nini? ukishaweka bali, maana yake unatakiwa usikilize kinacho kuja. Ni kweli umepresent vizuri sana, umeeleza athari za... za utapia mlo, lakini au bali, swali lilikuwa linasema athari za malaria. Umeeleza vizuri lakini nataka ujibu juu ya nini, malaria. Maana yake maelezo yanakanusha yote yaliyosemwa wapi nyuma, ndio matumia neno bali. halo But a woman that fear the Lord, she shall be praised. Kwenye haya ya juu hakuna fear of the Lord, kwa mwanamke amchae Mungu. Kwa anaambiwa kijana, zile quality zote hizo juu ni nzuri sana lakini mwanamke anaye mcha Bwana mwanamke anayemcha Bwana. Kwa hiki ni kikao cha kiume. Kwa hiyo naomba sasa mwanamke asome Mithali ya thelathini na moja, anatakiwa aone nini, ajione mwanamke, mwanamke wa Mithali ya thelathini na moja ambaye thamani yake ni kima kinapita kima cha marijani ambaye anafanya mambo hayo ya kutisha, au mwanamke anayemcha Bwana? Mwanamke anaweza akaa namcha Bwana na hagizi vitu vyake kutoka China. Mwanamke anaweza akaa anamcha Bwana na hajaona shamba akalinunua. Iko sawa? Iko sawa. Hii mithali, kwa kutumika vibaya, imetengeneza wanawake compete na waume na zao When a text of the Bible is misinterpreted, a great truth is lost. Kwa somo hapo ni mwanamke kujituma au somo ni mwanamke kumcha Bwana? Narudia tena. Somo ni mwanamke kujituma au mwanamke kumcha Bwana? Je, hii amesema asijitume? Hapana. Mwandishi ali, mama alikuwa anawaza nini? Katika choisi zako za wanawake chagua mwanamke amchaye Bwana. Okay, naomba niulize, Suleiman aliyeandika hii alifanyia kazi? Hapana, alichagua wanawake waliokuwa wanaabudu abudu nini? Miungu. Alichagua wanawake wasiomcha Bwana. Unajua kwa nini? Sasa ni vizuri kwa Suleiman kuazima Mithali thelathini na moja na kuongeza kwenye mithali zake, kwa sababu ni kitu alichoshindwa. Iko sawa? iko sawa? Aliangalia mambo mengine yote akasahau kuangalia kile ambacho ni cha msingi, kile ambacho ni cha msingi actually. Ulimwengu unapenda, wanaume wangetaka wapate wanawake kama hawa, na wanawake wangetaka wajitahidi wae kama hawa, lakini the bottom line is the fear of the Lord. Na fear of the lord inatafsiriwa kwenye nini? Katika Kristo, imani katika kazi ya Yesu Kristo, ndo kichwa cha Bwana na kuenenda sawasawa na kile ulichokiamini katika Kristo. Hicho ndo kumcha Bwana. Kumcha Bwana moja ni imani, namba mbili ni mwenendo. Nishafafanua kwenye sura kwenye wakati mwingine, kwa tunafundisha vipindi vya huko nyuma, sitaki leo kwenda huko ndani. Kwa hiyo umegundua kwamba Mithali thelathini na moja imetuletea chaos kwenye jamii. Kwa nini? We are trying to achieve. Kwa hiyo mwanamke huyu kwa anavyojituma ataacha kwenda kanisani? Ni rahisi. Si ndio? Ni rahisi kuacha kwenda kanisani. Yuko busy sana. Huyu okay. Mwanamke unafikia muda wa kuomba ametajwa kwamba anaomba. Anaweza akareplace mambo haya kwa muda wa kuomba. Huyu mwanamke anaenda uinjilisti. Umesikia anamcha Bwana huyu? Mwanamke ambaye haendi uinjilisti anamcha Bwana? Mwanamke ambaye haombi anamcha Bwana? Anatembeaje katika mapenzi ya Mungu duniani? Kama hiki ni kitabu cha kiroho kinachofundisha mambo ya Mungu, mwanamke huyu angeandikiwa tabia hizo. Mwanamke huyu huomba kila siku. Mwanamke huyu anahakikisha watu wote wanahubiriwa injili katika jamaa zake. Mwanamke huyu inge make what sense. Lakini hivi vyote ni vitu ambavyo Biblia haipigii chapuo. Biblia sio kitabu ambacho kinawapraise utajiri na kudharau maskini, no haifanyi hiyo kazi fanyi hiyo kazi kanisa la makedonia ambalo filipi ndio lipo pale lilikuwa na nini lilikuwa na changamoto za kiuchumi lakini lilipewa heshima na paulo bado ni kanisa la mungu umeelewa eh? umeelewa Eh? kwa that is mithali 31 tumeelewana mpaka hapo tumeelewana mpaka hapo kwa kati ya tabia ambayo mwamini anatakiwa kuwa nayo ni nini? Kutosoma Biblia kwa haraka, kutosafiri, kutotafsiri vitu hewani, kutotumia utamaduni wake kufasiri mambo yale kwenye Biblia au vitu vipendwavyo. Unaingia una, una kwenye women, women empowerment, unatumia huo mstari kusema women empowerment. This is not women empowerment verses huu mstari unafundisha kicho cha Mungu, ni spiritual teaching aliyokuwa anatoa yule mama, mwanangu, katika uchaguzi wako you know how to choose a believer first. Hapa ni sana kusema usimuoe mtu asiyeamini au usiolewe na mtu na make sense asiyeamini, ndio nachomaanisha. Asiyeamini hawezi kuwa na kicho cha Bwana, anaitoa wapi deposit yake? Ni ushetani, sababu yeye ni hekalu la mashetani, maana hakuna na Paulo anasema msifungiwe nira pamoja na sioamini kwa namna isivyo sawa sawa. Namna isivyo sawa sawa maana yake nini? Ni kwamba unaweza kufungua naye biashara, unaweza kufanya naye biashara, anaweza kuwa bosi wako, anaweza kuwa chini yako kama fanyakazi mwenzako, lakini hawezi kuwa mume wako kwa sababu hakuna uhusiano wowote wa nini? Kristo na Beliari. Paulo pa, pa ameelezea vizuri kabisa. Hakuna uhusiano wowote wa nini? Kristo na Beliari. Usifungiwe nira kwa namna isivyo sawa sawa. Ndivyo ambavyo agano la kale wakatumia hivi, usifunge nira na ukalima kwa kutumia wanyama wa aina mbili. Umweke ng'ombe hapo, ambayo ni mnyama msafi, amweke punda, ambayo ni mnyama najisi. Don't put a believer and a non-believer in the same yoke, ambayo ni ndoa. Ni strong kwenye Biblia kiasi kwamba ni abadhari ufe singo kuliko kuolewa na siamini, na Mungu atakupa thawabu. Kwa hiyo kuliko kusema pote leapote pote la le karibu, whatever i want I take. Nenda nenda mwanangu, tangulia. Mwalimu niko pale, utarudi kwa ajili ya counseling. Na kwa counseling itakuwaje? Nini mwanangu, vumilia, Mungu akutie nguvu. Uvumilivu ni nini? tunda la Roho kaio nafanya nataka divorce. Nasema ngoja kwanza, angalieni kwanza kama mnaweza mkafanya nini, mkarekebisha mambo yaende. Nasema basi, nataka mchungaji, wewe unakuja kutuombea, tuombe pamoja. Hakubali maombi, kinena kwa lugha. Nasema mnanena kitu gani hapa? Unataka unamwambia nena kwa lugha ujengwe, anajengwa kutoka kwenye nguvu gani? Roho ya Mungu hana. Unataka umuombee ukwaje kiroho, anakuwa kutoka kwenye roho ipi? Roho yake imekufa. His spirit is dead, he cannot grow in the spirit. Kwa hiyo the Bible is very loud. Usifanye kosa la Suleiman ambaye amelirekebisha hapa. Hallelujah. Hallelujah. Umeona eh? Kwa hiyo nitasimama katika nini? Zamu yangu. O, tayari tumeona, you have to study the Bible very careful, very careful. Uelewe muktadha, uelewe fundisho kabla ya kuja kwenye application. Kwa hiyo wanawake wasikimbie kusoma, wanatakiwa kuona kumcha Bwana na hichi kitabu kimemaliza, na mwanamke amchae Bwana ndiye atakayesifiwa. Inaanzaje sura ya kwanza? Ile kumcha Bwana Sura ya kwanza imejaa na kumcha Bwana kwa sababu that is the doctrine, kumcha Bwana. Angalia Mithali za Suleiman mwana wa Daudi, Mithali moja moja. Mithali za Suleiman mwana wa Daudi, mfalme wa Israeli utangulize, anasemaje? Kujua hekima na adabu, kufahamu maneno ya fahamu, kufundisha maneno ya busara, katika haki, hukumu na adili, kuwapa wajinga werevu, wa na kijana maarifa na athari, mwenye hekima wasikie na kuongezewa elimu, na wenye fahamu afikie mashauri yenye njia, kufahamu mithali na kitendawili, na maneno ya hekima na mafumbo yao. Anasemaje? Kumcha Bwana ni chanzo cha maarifa, bali wapumbavu hudharau hekima na adabu. Mwanangu, sikiliza mafunzo ya baba yako. Kwa nasema kumcha Bwana chanzo cha maarifa. Kwa maarifa haya ni yale yatokanayo na kicho cha Bwana, ufahamu wa utendaji wa Mungu katika Kristo, sababu samari ya mwanzo mpaka malaki ni kazi aliyoifanya Kristo katika kufa na kufuka kwake na kile ambacho kinazaliwa ndani yetu kwa sababu ya imani ya yale ambayo Yesu amefanya. Tunapoendelea kusoma Biblia, tunasoma ili kwamba macho yetu afumbuliwe, tuone lile ambacho, kile ambacho Mungu amekusudia tuone. Tusione yale ambayo tunahisi tunapaswa kuyaona. Kwa kama kuna mambo ambayo tunahitaji kujua, ni kujiombea utulivu when you read the Bible. No jumping, jumping. Hakuna kuokotaokota, hakuna kuchotachota chota, mambo yasiyo Haleluya, haleluya. Tuelewana mpaka hapo. Unaweza, unaweza kajiombea jambo hapa yeah. Mungu akupe tu ule utulivu kwenye kusoma Biblia yako. kwa nini kwa sababu this is a hard stuff for many people katika kujiombea maana nzuri za usomaji wa Biblia tabia, unajua tumejifunza tabia mbaya za kusoma Biblia umeona tabia mbaya ilivyotupelekea eh? Tumeona a lot of unnecessary thing, tumeona mambo yasiyopasa kwajia. Kwa nini? tabia mbaya tuliyojifunza, bad manners of bible reading. Tumeona vitu visivyostahili, tumesema vitu ambavyo havistahili. Nataka ujiombee daka chache tu, Mungu nisaidie, nione vinavyostahili kwenye Biblia, nione unayoyaona, nisome kwa utulivu, a scholarly book yet a revelation ni kitabu cha kusoma kama kitabu cha kawaida, lakini ina ufunuo wa mambo ya milele ina ufunuo wa mambo ya msingi katika Kristo. Can you stand up? Nataka ujiombee tu I feel like tujiombee fahamu zetu tu wakati huu. Can we settle down in reading? Tabia ya kwanza ya mwamini ni kujifunza kusoma Biblia, kusoma kwa namna inavyosomwa kama Yesu alivyosoma. Kinyume na Mafarisayo na Masadukayo. Na watu wote walikuwa wanasoma. Can we read the Bible the way they read it? Jesus and the disciples. Fungua kinywa chako. Fungua kinywa chako. Tumia dakika kadhaa kujiombea wewe kabla ya kuanza kumwombea mwenzako. Resho be kaba ya sote. Mele brahase geti ya mandara basesu ya batos. Hufahamu jengeke kwenye akili yako. Ujengeni kwenye akili yako wakati wote. How do I read my Bible? Jiombe, jiombe, jiombe, jiombe. Thank you, Jesus. Jiombe, jiombe, jiombe. Thank you, Jesus. Fungua kwenye chako, fungua kwenye chako, fungua kwenye chako. Jiombe serious. Hapa tuko kwenye kambi; you can shout here. Ufahamu nyumba ya kupanga wako unaimarishwa katika kuheshimu maandiko, katika kuliona neno la Mungu yes. kama leno Baada ya kambi hii, baada ya kambi hii, unatoka ukiwa na ufahamu wa tofauti kabisa. Mambo uliyojitahidi kujifunza miaka mitatu iliyopita yanaanza kuwa halisi mbele ya macho yako. Unapokea neno kwa wepesi, unapokea neno linazo kukujenga kukuimarisha. inapokea hekima ya Mungu kwenye kambi, inapokea utendaji wa kiungu, kuanzia kwenye namna anavyosoma Biblia yangu. Napokea hekima ya kiungu, kuanzia namna anavyosoma Biblia yangu. Wewe utulivu, sio na haraka. Wewe utulivu, sio na haraka, kutotaka kusema mambo nayo dhani mambo ya dhahania, mambo ya kufikirika Yes. Maana hakika mapenzi ya Mungu yanapatikana katika uchambuzi hiyo wa maandiko. Nisipoweza kuchambua maandiko vizuri, sitaweza kuishi mapenzi ya Mungu limwangu. Sitaweza kusikia sauti yake na kuitii. In the name of Jesus. Shike jirani yako mkono muombe. Muombe kama kana kwamba hujawahi kumuombea huyo mtu mage dobre geda ya zesiti bedi bakati share mandere bus le karabela zo pekata wepesi katika kuapokea na kuyaelewa maandiko, mambo ambayo yametesa muda mrefu. Biblia imekuwa kama msitu mnene kwa wengi wetu. Baada ya kambi hii Biblia itaeleweka sana. I will never doubt it again. Na kuna wengine Mungu anawashughulikia hapa, walianza kudoubt mambo wanayojifunza, walianza kudoubt mambo wanayojifunza kwa sababu walikuwa hawaelewi walianza wengine, hata mmoja kabisa, amejitahidi kule kwenye kambi hii, amejivuta kule kwenye kambi, lakini moyo wake umebeba doubt, umebeba doubt, anaona Biblia sio applicable. Anaona Biblia haina matokeo. Mungu aishie na kutenda mahali hapa. Utaondoka hakika, akili yako imegeuzwa Utaondoka hakika, akili yako imegeuzwa. Umekuja ukitamani kusikia na kuaminishwa kwamba hili neno la kweli la Mungu, you will experience more. Utapata experience ambayo hujawahi ku experience, kwa sababu nguvu za Mungu zipo hapa, nguvu za Mungu ziko hapa Nguvu za Mungu ziko hapa. Nguvu za Mungu ziko hapa. Nguvu za Mungu ziko hapa. Hata kama unasikia, hata kama unasikia na umejaa maswali sana. Hakuna mtu aelewaye maneno ya Mungu kwa jitihada zake mwenyewe. Mungu ndiye anayekuelewesha. Mungu ndiye anaye confirm neno lake, yeye ndiye anayelihakikisha neno lake. Biblia inasema Bwana mwenyewe alikuwa pamoja nao akilidhibitisha lile neno kwa ishara zake zinambatana nalo. Kwenye kambi, Mungu atakutendea ishara ambazo hajawahi kutendewa, ambazo ta confirm kwamba neno lake sio neno tu, sio maneno tu. Baba mwenyewe anashuhudia pamoja na maneno yake. You have experience kwenye kambi hii, utakuwa na experience kwenye kambi hii. Mambo ambayo hujawahi kusikia na kuyaona kwenye maisha yako yakitendeka. Mambo ambayo Ma umejitahidi kwa jitihada zako kwenye kambi hii yatatendeka. Mambo ambayo umejitahidi kutafuta kuyaona kwenye maisha yako, kwenye kambi hii yatatendeka. Utatoka kwenye kambi ukiwa umeliona neno la Mungu, neno la yes. vina vina Mungu ni amina na kweli. Mengine utayasikia kwa kwenye kambi, mengine utayaona kwenye kambi. You will have enough substance. Utaona vitu vinavyoshikika vinavyosema hakika Mungu anaishi na neno lake ni halisi supernatural everywhere hata kwenye maeneo ambayo hujawahi kuona utendaji wa nguvu za Mungu. Yes, hata kwenye maeneo ambayo hujawahi kumhusu Mungu aingilie kwenye maisha yako, hujawahi kuona na muhitaji Mungu kwenye kambi, utaona supernatural flow. Maswali magumu uliyo nayo ambayo hata mchungaji wako hana majibu yake, Mungu ata entango kwenye eneo hili, kwenye kusanyiko hili maalum kabisa. Mungu anaenda kufanya kazi ambayo hujawahi kuona akifanya. Yes. Tumekuja kupokea kutoka kwake Tumekuja kuliruhusu neno lake litusinyange. neno lake litutengeneze kama apendavyo, neno lake lituaminishe lijiaminishe kwetu, neno lake lijiafikishe kwetu kwa ishara. Musa akasema watajuaje kwamba umenituma, watajuaje kwamba umenituma? Mungu alimpa ishara hizo. Ishara hazitakuwa kwa watu naoendea peke yao, zitaanza kutenda kazi juu ya maisha yako, juu ya mwili wako, juu ya huduma yako, juu ya kazi yako, juu ya elimu yako, juu ya fedha zako. Utaona huo utendaji wa nguvu za Mungu kwamba ni halisi. In the name of Jesus. Nelea kwamba nelea kwamba, kwamba, katika kambii tunatoka tumesarenda, katika kambii tunatoka tumesarenda, tunasema ni wewe tu Bwana, wewe ndio kila kitu kwangu, wewe ndio tafsiri ya maisha, wewe ndio tafsiri ya utendaji kwenye ulimwengu, sina namna nyingine ila ile iliyo ya kwako tunayo namna ya Mungu ambayo ni supernatural. Matokeo ya huduma ni ya Mungu kabisa. Utendaji wote wa maisha yako ni wa kiungu supernatural. Utatoka mwenyewe kwenye kambi ukisema, hakika ninaye Mungu. Huhitaji watu kukwambia hakika unaye Mungu, utasema mwenyewe hakika ninaye Mungu. Hakika ninaye Mungu, Mungu anayeishi Hey! Hey! Kwenye makusanyiko kama haya Mungu analeta special moments za kuongea na watoto wake mwenyewe. Kama mchungaji asipoongea na wewe, ataongea na wewe mwenyewe kwa lugha ambayo utaelewa, atakugusa mwenyewe kwa namna ambayo utajua Mungu amekugusa. In the name of Jesus. In the name of Jesus. maregedo sayamande beheso keta bele go baya ze gori bala bab. Neno la Mungu linakuwa nyepesi kwenye ufahamu wangu, nina uwezo wa kulipokea na kulimenyenye. Linatenda kazi kwa urahisi kwenye mwili wangu na kwenye maisha yangu, kwenye akili yangu, kwenye utendaji wote wa maisha yangu. I allow God to move in my life. Isiwepo sehemu yoyote kwenye maisha yangu ambayo nguvu za Mungu hazifanyi kazi. Isiwepo sehemu yoyote kwenye maisha yangu ambayo najitahidi peke yangu kupambana. Huyo roho yuko ndani yangu nikiwa kazini. Huyo roho yuko ndani yangu nikiwa kwenye injilist. Huyo roho yuko ndani yangu ninapofuatilia wanafunzi kwenye natural affairs. Huyo roho yuko ndani yangu ninapokuwa darasani. Ee Bwana hey, kwenye kambi hii mahitaji yetu yote yanafikiwa. Kama kuna changamoto kwenye ufahamu wetu, neno lako linavyoachiliwa, ninapokea na kujengwa kabisa, maana neno lako ni mwanga, njia za hata tembea tena gizani, kwenye kuchanganyikiwa, kwenye kutokuelewa hey!