Jana usiku tuliangalia kidogo juu ya kiumbe kipya, na just a rough summary, tukasema kiumbe kipya hakizungumzi mwonekano wa nje wa mwamini, inazungumza utambulisho alionao katika Kristo, aliyopokea katika ufufuo wa Yesu mwenyewe. Ina maana Yesu alipofufuka alituletea kitu kipya, alituletea asili mpya alituletea namna mpya ya kujitazama, tujitazame kama anavyotutazama yeye. Na nimesisitiza mambo kadhaa jana, nikasema jambo la kwanza ambalo mwamini anatakiwa kukomaa nalo au kukomaa kwalo, sijui Kiswahili kipi ndio kizuri hapo, kukomaa kwalo au kukomaa katika hilo, ni nini? Ni kutembea katika utambuzi wa yeye ni nani katika Kristo, kutembea katika ule ujuzi wa yeye ni nani katika Kristo. Na ndio maana maombi ya ukuaji wa kiroho, In fact, ijapokuwa inaleta badiliko la kitabia, haja focus kwenye badiliko la kitabia moja kwa moja, ime imefocus kwenye badiliko la ufahamu. Narudia tena, ijapokuwa kwenye ukuaji wa kiroho tunatazama kuonekana kwenye impact yake kwenye badiliko la tabia, lakini maombi ya ukuaji wa kiroho yenyewe haya target badiliko la tabia, yana target ufahamu wa asili yako ndani ya Kristo. Narudia tena, maombi ya ukuaji wa kiroho yametarget katika ufahamu wa asili yako katika Kristo. Read popote kwenye New Testament ambapo mwamini anaombewa ukuaji wa kiroho inaanza na nini? Asili, utambuzi wa asili aliyonayo. Na ndio maana utakuta maeneo kama Filemoni moja, actually iko sura moja tu pale, mstari wa sita, anasemaje? ushirika wa imani yako sasa. Sipendagi hicho Kiswahili namna ilivyoandikwa ukiwa, sababu ukiwa Moshi moku pale, alafu kasema ushirika wa imani yako, sasa unaanza kuaza vyama vya ushirika, ushirika wa imani. Sasa hiyo ushirika avituitafsiri kwa sababu ushirika sio ushirika wa Moshi. Ushirika wa imani yako ufanye kazi yake katika ujuzi wa kila kitu chema kilicho kwetu katika Kristo, umeona eh? Ushirika wa imani yako Kiingereza imeweka kwenye namna ambayo ukitafsiri kuja Kiswahili angalau unaona mwanga, anasemaje? The communication of thy faith may become effectual by acknowledging of every good thing which is in you, akasemaje? in Christ The communication of thy faith may become effectual by acknowledging every good thing which is in you in Christ. Maonayo maneno eh? kwa hiyo anasemaje, oja nitafsiri yangu sasa ya Kiswahili takiigerezaakaio nasemaji, anitumia neno hili ushirikishwaji, hiyo kidogo ia Communication eh? Ushirikishwaji wa imani yako ufanye kazi yake vizuri au ufanyike vizuri, ndio maana effectue eh? Ufanyike vizuri ambako ni matokeo ya ujuzi wa asili yako katika Kristo iko sawa? Ah, neno ujuzi pale ni neno dipo deep kidogo sababu ujuzi pale sio mere understanding, sio kusema hivi ng'ombe, uh, wanakula majani, mm -mm. Neno acknowledge pale, ujuzi ni neno la Kigiriki, epignosko ambayo maana yake ni precise and correct knowledge. Ni kut, maana nyingine ni full discernment, full discernment. Nitakupa maana ya Kiswahili: epignosis ni ufahamu ambao ni zaidi ya kujua, zaidi ya kujua, ni ule ujuzi ambao unayaongoza maisha yako kwenye level ya unconscious. Hivi unajua kuna vitu unafanya unconsciously sasa hivi eh? Eh? Okay. Nani anajua kuendesha gari, baiskeli? Hawana baiskeli, ujui gari, hujui ku, kuendesha miguu yako <laughs> Pikipiki piki. Okay. Nani amewahi kuendesha chombo chochote, kiwe cha moto eh, sasa cha baridi? Kutoka vipi? Wananiambia leo si chombo <laughs> cha baridi, sasa, <laughs> kivi sasa. <laughs> najua tu kuna moja baridi moja moto <laughs> Okay. Nani amewahi kuendesha chochote, baisikeli, piki pikipiki, gari? Nyosha mkono tu, mbona mjiamini hivi? Okay. Okay, tuanze. Nani amewahi kuendesha baiskeli? okay. Nani aliwahi kuanguka wakati anaendesha baiskeli? Mi nimeanguka zaidi ya mara tano, ila siku ya mwisho nilivyoanguka nilijua siku hiyo hiyo, na niliamua kukaa, nikasema itaenda, nikaingia kwenye mwiba. Unapojifunza kuendesha kitu chochote, hata kama ni baiskeli, unajua unakuwa conscious na uendeshaji, yaani siku ile una- unasikilizia mwili wako ukiyumba. Umeona kwenye ukata kona, unatumia unatumia mabavu na nguvu hapo <laughs> hapo, kila kitu kwenye kuendesha gari. Gari ikiwa inakata kona, unaona kata kona, unaona Ukiona lori inakuja unaenda pembeni, yani una, nimekosa kosa kuingia kwenye mtaro mara kadhaa, kwa sababu unaona linapokuja, kama linakuelekea, hauwezi kuwaza kwamba litaenda straight, lazima tu, yani tairi zitakuwa zinakaribia kwenye mtaro mara nyingi. Ukiwa na abiria ndo anakuwa anakuambia wewe, unaingia taroni. Sawa, sawa, sawa. Siku kwa ya kwanza naendesha baiskeli, unajitahidi kwa conscious. Lakini baada ya application nyingi kuendesha inafika hatua unakuja, eh, vipi nakuja una, um, alafu, um, alafu kuchu, kuchu, kuchu, kuchu, kuchu, akimbia unaweza Ukashuka haraka ukaondoka, mwona eh? Kuendesha gari kuna afusha you kuendesha gari hapo elfu tano tano hiyo sio somo la bwana sawa eh? Kunaingia kwenye gari wanaendesha, kuna vitu vingi, do you know, wakati unaanza vinakutesa sana, lakini baadaye unagundua amna hata ishu, si ndio eh? Hamna ishu, yani inaweza nika control vyote unconscious wala. Wakati mwanzoni nilikuwa kitoka nyumbani, nilikuwa nasema Mungu wangu, leo nisikutane na lori. Umeona eh? Yani kuna wakati lori ilikuwa ikija nyuma yangu, natafuta namna niipishe, sababu kitendo cha kuwaza lori iliyo kwa nyuma yangu, nashindwa kuwaza mbele. Akili kama ilikuwa inawaza kitu kimoja kimoja, yani akili iko kwenye maboksi yani, mpaka utoe boksi moja ndio liweke lingine. Ukiweka mawili hayaingii, lakini the more unavyo practice the more unakuwa very normal. very normal. inafika hatua unaweza ukapokea simu hapo. Nasema nasema mimi napokea simu wakati naendesha gari. Kuna siku nitakiwa sijui nifanye nini, nikaachia stelingi kwanza, nikana fanya hivyo, inanyoka sasa. Okay, inategemea lakini, gari gani unaendesha? Maana gari zingine zakata kona zenyewe. <laughs> Kwa hiyo unaona, eh, inafika hatua that become very normal. Inakuwa kama sehemu ya mwili wako, unaona unaona, eh, ukikaa kwenye gari ni kama vile umeshapima umbali na nini. Wakati zamani ulikuwa ukitaka kuipita pembezoni unafanya hivi kuona kama tairi alikanyagi jiwe au jiwe alikanyagi tairi, sio, kipi kinakanyaga nyingine? <laughs> Umeelewa eh? Inabidi u uangalie ya kwamba hapa nitakwepa. Umeelewa? Lakini inafika hatua ni kama vile mwili wako kushoto na kulia na gari vina uhusiano. Unajua hapa haitakuangulia. Unapita nyuzi kidogo. <coughs> Haleluya. Nini kinachotokea? Ule ulikuwa ule ujui kwamba unatakiwa kukata kona, ulikuwa unajua. Lakini sasa hivi ukitaka kukata kona wazi sana, unapiga jicho namna hii, umeshaangalia sehemu zote haraka, haufikiri mara nyingi nyingi. Maana yake nini? Ile knowledge haiko tena kama head knowledge, you are associated with it. Unatembea una, una, una na huo ufahamu ena unaweza ukamshangaa mtu mwingine anashindwaje aje kuendesha gari yani. wewe wewembona so, kuendeshabs unamfunisha uedesha baskeli, una, una mindi yani, wewe si unakaa tu pale, legeza mikono, kama vile siku ya kwanza ulifanya nini? Ulilegeza mikono. Wewe imekuwa nini, imekuwa ile, imekuwa sehemu yako. Hausemi ngoja nitikise kwanza. Unaingia, unakaa, unaanza kwenda. Lakini mwenzako akiingia, unamwambia we atia tu, hautaanguka. Wewe ulipoachia ulifanya nini? Ulianguka. Lakini kwa nini leo unaona kama ni rahisi? It is part of you. Kwa maombi yanafanya ufahamu ulionao katika Kristo usiwe taarifa kichwani, iwe nini? Part of you, uwe ni utendaji wako wa kawaida, vile alivyo Kristo Inakuwa ni kama vile Kristo anaishi kupitia wewe unconsciously, mpaka unaweza ukasema how did I do that. Sasa hiyo ni sehemu ya ukuaji wa kiroho. Ukuaji wa kiroho ni pale ambapo mtu anaweza kuwasilisha, kutendea kazi, kuonyesha namna alivyo katika Kristo kama maisha yake ya kawaida. Inaitwa nini? mwenendo Mwenendo, nita mwenendo. Kwa hiyo ni ufahamu wa nini unacho katika Kristo. Kwa jambo la kwanza ambalo kanisa linapaswa lifundishe kwa nguvu ni Kristo ni nani, amefanya nini kwa ajili yako, na anafanya nini ndani yako. Hiyo ya mwisho ni muhimu sana, anafanya nini sasa hivi ndani yako. Sawa, eh? anafanya nini sasa hivi ndani yako hilo ni jambo la msingi sana, jambo la msingi sana. Kwa hiyo tukaangalia jana, wakasema kwa kilichofanywa upya ni nini? Ni asili kwanza. Katika upya huo uliopokea, umepokea nini? Asili ya Kristo, asili ya Kristo umeumbwa kwa namna ya Kristo kama ambavyo tumesoma kwenye Waefeso mbili mstari wa kumi Wa uumbaji mpya ni kuumbiwa asili ya Kristo ndani yako, ambayo basically mam, sio kwamba uumbaji maana yake Mungu alikuwa anachonga vitu ndani ya moyo wako, anachonga anakata hivi. No, no, no, no. maana rahisi ni roho wa Mungu kuwa ndani yako, au roho wa Mungu kuungana na roho yako kwenye Korinto wa kwanza sita kumi na saba aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, nikasema wala sio mwili moja naye, ni roho moja naye kilichokuwa united. Nitakueleza baadaye kuhusu mwili wako, lakini ni roho yako imeungana na roho ya Kristo au roho wa Mungu ko roho wa Mungu anakuwa sio part and parcel of your spirit, anakuwa united, anakuwa union ndio maana kwenye kwenye Yohana kumi na nne, Yesu mara nyingi amekuwa akitumia maneno hayo, mimi ndani yako na wewe ndani yangu. Ni muunganiko wa aina hiyo ambayo hauwezi kutenganisha. Ni Kristo ni ndani yako na wewe ndani ya Kristo. Huo utambuzi una maana kubwa sana kwenye kuenenda kama mwamini, kwa lazima ianze namna hiyo, kwa huo ufahamu uwe ufahamu ndio unaomjenga mwamini. Kwa jana nilijikita kwenye kuonyesha namna ambapo unatakiwa kuwa conscious na asili yako katika Kristo kuliko your natural, natural capacity. Hilo ni jambo la msingi sana. You have to be conscious with who you are in Christ, not who you are naturally. Wewe ni nani katika Kristo? Kwa hiyo nikasema hivi katika maamuzi yako yote ya mwenendo na utendaji na mamlaka katika ulimwengu huu, ni vizuri, sio ni vizuri, siku zote kama waamini, ianzie kwenye mimi ni nani, nimepokea nini, natakiwa kudhihirisha nini? Mimi ni nani katika Kristo? Nimepokea nini? Natakiwa kudhihirisha kitu gani? That is believers walk of victory. Hapo ndipo mwamini anatembea katika ushindi. Kutembea katika ushindi, kutembea katika asili yako, mamla yako, mamlaka yako na nafasi yako katika Kristo. Kwa hiyo tukasema, katika ufufuo, Mungu ametuumba upya, ametupa namna mpya, tumeumbwa kwa namna ya Mungu kwenye Waefeso mbili kumi anasemaje? maana tu kazi yake, we are his workmanship. Sisi ni kazi ya Mungu, tuliumbwa katika Kristo. Akasemaje? tutende matendo mema ambayo tokea awali Mungu aliyetengeneza, ili tuenende nayo. Ina maana muamini amepewa asili na mwenendo ndani ya roho wake. Kwa hiyo ukuaji wa kiroho ni kudhihirisha ule uwezo utendaji, mamlaka na nafasi ambayo Kristo ameweka ndani yako. Tukaangalia tukasema, kwa hiyo kufanywa upya ni matokeo ya roho kwa ndani yako, na tukaangalia pale Yohana tatu, Yesu alipokuwa anasema, Nikodemu alipokuwa anauliza, mtu anawezaje kurudi tumboni akiwa ameshakuwa mzee akazaliwa tena na mama yake, akasema sizungumzi mambo ya mwili kwa maana ya kuzaliwa upya, aliyezaliwa katika mwili tayari ameshazaliwa kuzaliwa upya, kinachozaliwa ni nini? Roho kwa akasema, mwili. Kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho. Tukasema tukasema ok, okay. kwa kilichozaliwa upya kwa, kwa maana ya muamini ni kitu gani? Roho yake, vipi kuhusu mwili wake? Naamini na kwenye kambi hii tutaondoka na jibu, vipi kuhusu mwili wake, lakini tayari tunajua kuhusu roho yake, imefanywa upya tena, sio kitambo, milele. Tukasema jana ule upya ni upya usiochakaa, kwa sababu ni asili ya Mungu. Tukasema kwenye ufufuo ndo tumepokea hayo. Bwana Yesu asifiwe! Bwana Yesu asifiwe! Kwenye ufufuo ndo tumepokea hayo, ndio maana mitume walikuwa wanasisitiza sana habari za kufa na kufuka kwake. Angalia kwenye Matendo ya Mitume mbili arobaini na moja. Arobaini na mbili. Baada ya Petro kuhubiri Matendo ya Mitume 2:42. Matendo ya Mitume 2:42. Are you there? Uhea inasemaje? Wakawa wakidumu katika fundisho la mitume na katika ushirika na katika kumega mkate. Swala so, la msingi aonataka nalo nini? Fundisho la mitume lilikuwa lilipi? Angalia maagizo kwenye Matendo ya Mitume moja nane. Nyuma yake kidogo pale, maagizo ya Yesu baada ya kupokea roho. Nasemaje? Lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu na katika Uyahudi wote na Samaria, hata mwisho wa nchi. Anasema lakini, mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi. Mashahidi wa nani? Mashahidi wangu. Specifically ni kushuhudia habari za Yesu sawa, so, eh? Kwa nini ni muhimu? Angalia. Ukiangalia kwenye mahubiri ya Petro kwenye sura ya kwenye sura ya pili pale baada ya Pilip kupokea roho kwenye mstari wa kwanza mstari wa kwanza mpaka wanne, Matendo ya Mitume Matendo ya Mitume sura ya pili mstari wa kwanza hadi wa nne, wasemaje? Hata ilipotimia siku ya Pentekoste walikuwa wote mahali pamoja. Nini kitokea? Ukaja ghafla toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda wapi? Kasi ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi. Tatu, kukawatokea ndimi zizogawanyikana kama ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wao. Mstari wa nne, wote wakajazwa Roho Mtakatifu wakaanza kusema lugha nyingine kama Roho alivyojalia. ko kutimia kwa Matendo ya Mitume moja nane nanyi mtapokea nguvu. Inaonekanaje? wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho alivyojalia. Labda niseme kitu hapa, alafu niendelee. Unajua, Matendo ya Mitume moja nane, tayari wanafunzi walikuwa wamekuwa waamini, iko sawa eh? Kwa ina maana walikuwa na nini na Roho tayari, lakini kupokea Roho ni physical expressions ni udhihirisho wa utendaji wa Roho ambao tunaona kwenye Matendo ya Matume mbili ambapo siku ya kwanza kulikuwa na hizo supernatural appearances, mambo ya kiroho mambo, mambo ya sio ya kawaida yalikuwa yamejidhihirisha kwa, kwa namna ya kwamba sign ya kwamba ahadi mtapokea nguvu ilitimia kwenye sura ya pili. Nini kilitokea kwenye sura ya pili? Wote wakajazwa Roho Mtakatifu. Tunajua wamejazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha nyingine. Iko iko sawa eh? Eh? kwa hiyo immediately baada ya kuanza kusema kwa lugha nyingine unajua kilichotokea? Eh, kilichotokea nini? Petro Wale... alisimama akafanya nini? Akahubiri wakaokoka, watu wangapi? Elfu tatu. Umegundua ya kwamba Yesu alitaka wamshuhudie lakini, alisema mpaka watakapokea nguvu. Umeelewa maana yake? Ina maana mtu anapojaa roho, hapo ndipo anapoachilia nguvu kwa ajili ya huduma. Lakini mtapokea nguvu. Walipokea kwenye sura ya ngapi? Sura ya pili. Kilitokea nini? Petro alisimama jasiri kwa mara ya kwanza, yule aliyekuwa muoga anasimama Yerusalemu Unajua ilikuwa ni sikukuu ya mavuno ambapo Wayahudi waliotoka sehemu mbalimbali ulimwenguni walikuwepo Yerusalemu, watu wa dini kabisa, ibada walikuja kufanya. Akasimama kwa mara ya kwanza, akahubiri muda wa kutosha, wakaokoka watu elfu tatu. Ina maana ujasiri katika huduma sio ujasiri wa kujua. Mtu mmoja aliniuliza swali akasema, mimi nikiwa najua vitu napata ujasiri. Hiyo inafaa kwenye hesabu. Yeah. Inafaa kwenye physics. Inafaa kwenye chemistry <laughs> inafaa kwenye biology, inafaa kwenye Kiswahili kwamba nimejiandaa na pepa lazima nipige. Lakini huduma, huduma sio pepa, sio physics huduma <laughs> sio Kiswahili, sema I have a lot of knowledge nitakuwa na matokeo mm -mm. Mm -mm. Mitume walishafundishwa eh? Yesu aliwaambia, kwa sababu mnajua, sasa mna ujasiri mm -mm. Spiritual boldness, ujasiri wa kiroho hautokani na ujuzi, hautokani na idadi, kiwango cha taarifa ulionayo. Ijapokuwa ni vizuri kujua vitu vyote, lakini unapoenda kufanya huduma, ndio maana ni vizuri kujaa roho ni vizuri kufanya nini? Kujaa roho kwao anawaambia wasiondoke Yerusalemu mpaka atakapovikwa uwezo utokao juu, kwenye Luka ishirini na nne arobaini na tisa mpaka atakapovikwa uwezo utokao juu, ambao ni nini? ilitokea kwenye Matendo ya Mitume mbili mstari wa kwanza hadi wa nne walipovikwa uwezo utokao juu. Kwa nini hawajaruhusiwa baada ya kuamini wakahubiri? Nisikilize vizuri, ndio maana unaporeizi wanafunzi Usije ukamtuma mtu akafanya uinjilisti ambaye haneni kwa lugha. Nimetumia neno kunena kwa lugha kwa sababu ndio utakumbuka kirahisi kuliko kujaa roho. Ngoja sasa niseme hivi, usimtume mtu akafanya huduma ambaye hajai roho. In fact, experience ya kujaa roho mara kwa mara ndio inaleta matokeo kwenye huduma. Never forget that kama unaogopa kushandarai rakate breke kabla hujaenda uinjilisti kuwa na matokeo sahau. Amesemaje? lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu, yani roho mtakatifu. Do you know, kama mtu ajajaa roho akienda kushuhudia akipingwa mara moja, anaweza asihubiri tena, anafyata. Kwenye Matendo ya Mitume nne, baada ya kupingwa na kutishiwa, unajua alienda kufanya nini? Walijua namna ya kufanya huduma ni kwa Roho. Waliporudi kwa watu wao, kiingereza wanatumia their own company, walifanya nini? Wakaeleza kilichotokea, alafu wakafanya nini? Wakaanza kujaa Roho. Biblia inasema mahali pale pakatikiswa walipokuwa wamekaa, alafu wakasemaje? Wakanena neno la Mungu wa nini? Kwa ujasiri. Inamaana ku... supernatural boldness ni zao la nini? Kujaa roho Kujaro, mimi nakuambia, akili inaweza kawa challenge kwenye uinjilisti, kuendelea kufanya uinjilisti akili, hata kama unajua, na ndio maana response ya persecution, kuteswa kwa ajili ya Injili, kudhihakiwa kwa ajili ya Injili, sio arguments, sio mijadala, sio kusema haiwezekani, Bwana, haiwezekani, Bwana, mimi nimewaambia ukweli, hawajasikia. no, no. no, no, no. Ingia chumba chako cha ndani, nenda mahali pako pa maombi, jaa roho, usiombe hata Kiswahili, jaa roho, speak in tongues nusu saa ni saa limoja, alafu ndo urudi. Usilalamike kwa nini sina matokeo, jaa roho. Principle ni ile ile, jaa roho, jaa roho, iwe response yako ya kawaida, kwamba kama kuna vitu sivyelewi, jaa roho. Nimehubiri sijapata matokeo, jaa roho nimehubiri nimepata matokeo jaa roho. Lakini angalia, lakini mtapokea nguvu, walikuwa wameshaamini tayari ya yeah. Lakini mtapokea nguvu, akisha kuajilia juu, sio ndani, juu. Roho kwa juu ni madhihirisho, roho kwa ndani ni asili. Unaposema ndio kwa Yesu, roho mtakatifu yuko ndani yako immediately lakini haina maana amejidhihirisha. Ndo maana Paulo alipokuwa Korinto aliuliza swala la msingi, mlipokea roho mlipoamini? Kwa sababu hiyo ni experience ya muhimu sana kwa mwamini. Akasema hata kusikia kwamba kuna roho hatukusikia. Aliwapitisha kwenye hiyo experience ya kujaa roho, akasema wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kunena kwa lugha na kutabiri, kwenye sura ya kumi na tisa alafu naona Asia yote ikafikiwa na neno la wa Bwana. Watu gani waliolifikisha esha yote neno la Bwana? Watu waliojaa roho. Niambie kitu, niambie kitu. Watu wanaweza wakatucheka, kwa nini tunajaa roho, tunanena kwa lugha, tunarukaruka, ila hawawezi kucheka matokeo ya huko kujaa roho, kunena kwa lugha, kuruka kurukaruka, na kushangilia na kufurahi katika roho. Hawawezi kucheka matokeo, kwa sababu ni namna hiyo hiyo ya yes, sisi kujaa roho. Ninatusaidia turudi mtaani kuhubiri njini mahali ambapo tumepingwa jana. Wewe nakuwa smart tunaomba hivi, hapa katika jina la Yesu, you know. Najua unasikia. Sasa na, naleta maombi mbele zako kama jana. Takwenda kwenye Injili na kuna watu wakorofi takutana nao pale. Kwa kufanya tu namna wazuie wasinipe taabu. Haleluya. Naweza kubia habari za Yesu, kwenda kwenda kwenda, toka, asante, utapata depression. <laughs> Biblia inasemaje? Walifurahi walivyopigwa kwa ajili ya jina lake. Hivi mtu kama watala... Nafurahi umepigwa kwa ajili ya hilo jina, imepiga nafurahi. E, nafurahi <laughs> waje <ajili ya> kufurahi. <laughs> Unajua kufurahi? Wewe unafurahi nafurahi, ninafuraha moyoni mwangu nimempata Yesu moyoni, moyoni mwangu, moyoni. Hapo unafurahi, ninafuraha moyoni mwangu. Hapo unaimba juu ya kufurahi au hujafurahi? Hivi mwae kumuona mtu aliyefurahi, na wajua amefurahi, furahi, yaani unaona A, a, anajaribu kuvuta hizi zirudi mbele, zinaenda ukiambia kidogo, najua ana anafuraha sana eh? nafuraha ndani hmm. hmm. na hmm. <laughs> <mwenye ni> <laughs> eh? kwa ndani na amani nafuraha, mi mwenyewe nimemshinda. Mbona ile experience ya roho ndio inayomsaidia mtu ayo effective, lakini mtapokea nguvu Akisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, asemaje? Nanyi mtakuwa mashahidi ninafurahi ya kwamba Yesu hajasema, lakini mtapata hela ndivyo mtakuwa mashahidi wangu. Kwa sababu ningesema Mungu akitupa hela kufanya huduma, lakini mtanunua gitaa ndipo mta, mtakuwa mashahidi wangu, eh? Asema, lakini mtakuwa na spika ndipo mtakuwa mashahidi wangu, asemaje? Lakini mtapokea nguvu akisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu, wala hajasema lakini utapata mke ndipo mtakuwa mashahidi. Maana unajua kuna watu wengine wameongeza, lakini mtapata mume ndipo utakuwa mashahidi, au jui? hey! wachungaji wetu mabinti wanaambiwa ujaolewa. hey, umekuwa mchungaji kabla hujaolewa. hey, hey, hey, hey. olewa Olewa kwanza ndio uchuke kanisa au nasemaje? Lakini mtaolewa ndivyo ndio mtakuwa mashahidi. Wameedit maagizo ya wa Yesu. Lakini utaoa ndivyo utakuwa mashahidi. Zamani kuna watu wengine kama hapa Sebeneza walikuwa ni, lakini mtapata hela ndio kwa mashahidi. Nilikuwa na vita sana ya kumtoa kwenye hela kwanza, kurudi kwenye huduma kwanza, kwamba huduma ni huduma kwanza, sio hela kwanza. Ni kweli au ni uongo? <laughs> Alafu sio sio wewe, mimi mwenyewe nilikuwa nataka ni make hela ndo nianze kufanya huduma. Yeah. Lakini kakuanlenisha tena. Yeah. Sasa kuna namna. <laughs> Si kwa inspiration speaker. Unawaza hela kwanza kabla ya chocho chote, hela zikiwepo ndo mambo yataenda. Yeah. Yaani hata watu kujazwa Roho nabidi kuwepo na nini? Hela. Eh? Usiwe na mawazo. Eh? Ja nini? Roho. Unaweza kutoka nyumbani umeshindia uji ukaenda mtaani ukaokoa kijiji, kwa sababu huduma ni kazi ya Roho. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Pamoja na kwamba ni muhimu kuwa na mambo haya yote mengine, lakini usiunganishe utendaji wa huduma na hayo mambo. Narudia tena, pamoja na kwamba ni muhimu kuwa na mambo haya yote, ni muhimu kuoa, ni muhimu kuolewa, si ndio? Eh, ni muhimu kupata hela, si ndio eh? Ni muhimu kupata kazi, ni muhimu kula vizuri Haya hey, yote sio mambo ya kudharau. Ni muhimu sana kwa ajili ya maisha yetu ya kila siku, lakini ukiwaza huduma, waza nini? Lakini mtapokea nguvu akisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi. Hatujauliza kitu kingine ambacho mitume walipata ili wawe na matokeo kupata watu elfu tatu siku moja. Tunachojua ni moja, walikaa wa mahali pamoja, wakiomba wakapokea ile experience, wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kunena kwa lugha mpya. Petro aliyekuwa mwoga, kijakazi alimwambia, wewe ulikuwa pamoja naye. Ah, mimi simjui huyo. Wewe ulikuwa. Ah, mimi simjui ah, bwana. Lakini alipojaa Roho akasema, ndugu zangu, watu wa Yerusalemu na wote, anawaambia straight, watu ambao alikuwa anawakwepa kwenye baraza, walisemaje? Chagueni ninyi wenyewe, tumtii Mungu au ti wanadamu. Nikafikiri labda wanawapa muda wa kuchagua, wakachagua wenyewe, wakasema, maana sisi nyie, chagueni. Lakini kwenye uchaguzi, tuna uchaguzi wetu. Chagueni wenyewe, tumtii Mungu au wanadamu, maana sisi hatuwezi kuacha kuyasema yale tuliyasikia na kuyaona, barazani. Mtu ambaye kadada kalimwambia, eh eh, wewe E kaka, ulikuwa na Yesu? Mimi simjui. Mara ngapi? Tatu. Sasa hivi utampiga mara tatu na atasema habari za Yesu mara tatu kwa kila kipigo <laughs> nini, ule ujasiri ni supernatural. Kwani alikuwa amjui Yesu? Alikuwa anamfahamu. Angesema mimi namjua huyu bwana, lakini anasema kwa hiyo mm -mm, mm -mm. Effectiveness kwenye huduma utendaji kwenye huduma ni kazi ya Roho. Kimbilio la kwanza ni kujaa roho, kujaa roho, kujaa roho, kujaa roho. Na wasema lakini, mtapokea nguvu akiisha kwa ajili ya juu yenu Roho Mtakatifu. Kujaa roho, kama makumbuka jana, kujaa roho ni kuswitch kwenye your supernatural ability, ni kuamua kuacha kutembea kama natural man, unaanza kutembea kama nini? spiritual man. Eh, naelewa alo Nimesema kwenye maisha haya unaweza ukatumia hekima ya kidunia kufanya mambo, si ndio? Lakini hekima ya Mungu ya kufanya huduma ni nini? Kujaa roho. Je, leo umejaa roho? Swala la msingi ambalo unajiuliza kabla hujalala, je, leo nimejaa roho? Usikubali kulala hujajaa roho hata nusu saa, usikubali Hivi tunasa nimefupisha eh? hata saa moja. Eh, Yesu alisema hamkuesha kukesha na mimi hata saa moja. Mimi nusa naipeleka wapi? Yesu kaulizaje? Hamkuweza kukesha nami hata saa moja. Bwana asifiwe. Kusha ku, ku, eti kushandarize. Hivi kushandarize kwa nimekuja? Ni, ni zoea hiyo lugha ya Arusha. Anaona mazali ya hewa inaniambia sema shandarize. Okay. Kujaa roho inatakiwa kuwa experience ya kawaida ya mwamini. Yaani iwe maisha yako kujaa roho. Ni kama vile una approach maisha kwa kutumia hiyo kanuni. Kwa nini toka nyumbani sijajaa roho? Kwa nini lale sijajaa roho? Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Umeelewa eh? Kwa nini? Kwa sababu ndo utendaji wa kiungu unakuwa activated. Ni ile asili yako, mnakumbuka jana eh? Ni ile asili yako unaleta katika utendaji, lakini mtapokea nguvu kisha, ndio mtakuwa mashahidi wangu. Kwa mashahidi hawataki kwa watu wanaoenenda kimwili, wanatakiwa kwa watu wanaoenenda nini? Kiroho. get filled with the spirit. get filled with the spirit. Get filled with the spirit haleluya, get filled with the spirit. Unajua namna ya kujaa roho? Umefanyaje? Nani uko tayari kujaa roho? Dakika mbili hapa, simama kwa miguu yako, get filled with the spirit Nionyeshe, unaofanyaga asubuhi kabla hujaenda kazini kwako, kabla hujaenda kwenye injili. How do you do it? How do you do it? Somebody has show it. Wengine hawajui hapa, ni wanafunzi wapi? Hawajui. How do you do it in the morning? Ndo natoka naenda kazini, how do i do it? Na, na activate vipi my supernatural experience? Hey! <laughs> <Woo! laughs> Ninayo matokeo hiyo hey! Ndio namna ya kuweka akili yako sawa asubuhi. Hiyo ndio namna ya kuweka akili yako mchana. Hiyo ndio namna ya kuweka akili yako sawa usiku io yaba Aleluya, aleluya! Unaweza ukaketi umeelewa? Sasa that's how you respond. Usiwe mstaarabu kupitiliza mpaka Yesu anaandika notes kwenye ustaarabu wako. Hivi unasikia Yesu alivyokuwa naomba, alikuwa aombi kistaarabu kama watu wengi wanavyoomba leo? Au kwa sababu ni Bwana alikuwa anaomba mimi ni Mungu wa wote wenye mwili. <laughs> Hallelujah. It's a very important experience. Very important experience. Jiweke ratiba, yaani, ukiamka asubuhi, hiyo ndio kitu cha kwanza cha kufanya. Hiyo ndio namna ya kupanga akili yako asubuhi, kama kuna namna ya kufungua akili ya roho asubuhi, kama kuna namna ya kufunga akili jioni kabla ya kulala ya roho Yesu ni kwamba wengine wajai roho usiku, ndio maana wakilala wanaogopa wachawi watakuja kuwakalia, kasababu you are walking in the wisdom of men unaenenda katika hekima ya kibinadamu. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bora uonekane mjinga lakini matokeo yako yaseme ya. Tangu wewe uwe mstaarabu, umeomba hivi, una wanafunzi wangapi? Njoo Bwana Yesu, e we mgeni wetu, ushiriki chakula hiki. Mwongo mkubwa, kijiko umeleta kimoja, ushiriki chakula hiki, unamdanganya nani yani? Yani, Yesu ana shiriki chakula na wewe? Kijiko yani, kimoja siku kute, kijiko kime, mkono umetokea, anachota na e. Tuone kama utakula, haleluya mona hey! <laughs> <laughs> hiyo experience ni muhimu sana ni muhimu sana. Mtu yote asikudanganye. It is the best experience ever. Yesu aliona akamwambia, you need that, ajawambia kwa sababu mmeelewa, nendeni mtaani uh -uh. Kwa sababu mmejaa roho, nendeni mtaani baada ya kuelewa. Ndio maana ukiwa na mwanafunzi ambaye anajaa roho, unamuona tayari anajaa roho, confidently mpeleke uinjilizi hata kama anajua definition ya wokovu tu atapata matokeo uh, <laughs> nini, atapata matokeo hata kama ndo ameokoka jana, hata kama ndo ameokoka jana Pastor Chris alisema yeye yeah, aliokoka asubuhi, jioni akapelekwa injilisti, walio waliomsaidia walifanya vizuri, kwa sababu ameokoka kabla hajamaliza kujiuliza maswali akajazwa roho. Alafu, kabla hajamaliza kujiandaa kusema ni nini kimenitokea jioni, anashuhudia wengine <laughs> yeah? Kabla hajafikiria nini hiki kinachoendelea, kesho anakuja na watu kanisani. Sisi tunawaacha wanafunzi miezi mitatu, mko mpaka mmaliza ya nipasa twende, umemaliza ya nipasa twende, hey, uinjilizi nenda no. Naye ile experience aendelee kuiona, ofanya kazi, aone unavyopingwa ili aone muhimu wakujaaroho tena mkipingwa pamoja, mnaenda mnajaa roho tena, mnapokea ujasiri, mnaenda anapokea mwingine asema, ah, kumbe akipokea mmoja ana kubali mwingine. Hii ni sawa tu. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Umeelewa eh? Hiyo hiyo supernatural experience, don't lose it. Don't lose it. Kwa hiyo jana nimesitiza na naona pia leo nikisitiza juu ya kutembea katika hiyo supernatural experience ni muhimu sana kwenye ukuaji wako na matokeo kwenye huduma yako. Kwa hiyo kwenye Matendo ya Mitume mbili walijaa roho wa watu mia na ishirini walijaa roho wakaokoka, waka waka watu elfu tatu Si tuko ngapi hapa? Kwa hiyo tukijaa roho tunaweza tukapata watu elfu tatu leo. Is that possible? Yeah. Yeah. Ni maongozi eh? <laughs> Ah, kesho Jumapili. Ah, sawa. Kesho Jumapili tunaenda uinjilisti kwanza, ndio tunakuja kwenye ibada ya, ya, ya saa nne, sawa mchungaji? yeah. asubuhi asubuhi. <laughs> Kabla viporo havijaliwa kwanza, mapepo yatimuliwe asubuhi asubuhi, sindio? Inaenda tu, mnamdisturb shetani mtaani kwanza na ndisturb kwenye viota vyake. Unajua viota vyake, watu wasio na roho ndio anakaa kwa, unaenda unamdisturb kwenye viota vyake. Toka hapa, toka hapa, toka hapa! Umesikia mpaka hapo? That's very important. Hiyo experience ni muhimu sana, maana kuna watu hapa hawajawahi kwenda uinjilisi na Bwana anawaona. Mnajua tu kuinjilishwa, kuinjilisha mjui. Okay, kwa anasemaje, wakaanza watu elfu tatu wakaamini watu elfu tatu wakaamini watu elfu tatu wakaamini elfu tatu three thousand kwa siku hii moja kwa siku hii moja ile experience ya kujaa roho walitumia ipasavyo wangapi wamejaa roho kwenye kambi hii inabidi ufanya exercise kabla ujaondoka si ndio eh? yeah, kabla ujarudi Tanga ucheki exercise, ulijaa roho leo asubuhi masaya ya kutosha jana usiku. Umeelewa maana yake? Yeah, kao tuangalie, tuendelee kuangalia asili yetu katika Kristo mafanya kazi. Kwa hiyo ufufuo wa Yesu Kristo ndio actual essence ya imani yetu, ndio iliyobeba imani yetu, ufufua wa Yesu Kristo. Ndio maana kwenye Wakorinto wa kwanza sura ya kumi na tano mstari wa kumi na nne na kumi na saba tunaweza kusoma mistari miwili kumi na nne na kumi na saba wa Korinto wa kwanza mlango wa kumi na tano mlango wa mwisho kutoka mwisho, kumi na nne na kumi na saba Anasemaje? kumi na nne anasemaje? Tena kama Kristo hakufufuka, basi kuhubiri kwetu ni bure na imani yenu ni bure. Kwa hakuna imani ya Kikristo ambayo haibebi nguvu ya ufufuo. Mhm imani ya Kristo imejengwa juu ya nguvu ya ufufuo. Hiyo ndio experience ambayo inatakiwa iwe halisi kwenye maisha yetu. Yesu aliyefufuka na kaa ndani yetu. Niliwaambia jana kama ambapo tumeshirikiana naye katika mauti, tutashirikiana naye katika kufufuka kwake na katika upya wa uzima, kwenye Warumi sita mstari wa nne hadi wa nane ambayo tumesoma jana. kumi na saba anasemaje? na kama Kristo hakufufuka, imani yenu ni bure, mngalimo katika dhambi zenu. Unaona tena eh? kwa hakuna ondoleo la dhambi bila ufufuo wa Yesu Kristo. Kwa ufufuo wa Yesu Kristo ni tangazo la wazi ya kwamba Mungu ameshughulika na dhambi zetu. Ni sawa na ni, ni vizuri mwanajeshi kuwa tayari kwenda vitani kupigana, lakini akienda vitani asiporudi, hatujashinda vita, iko sawa? lakini akienda vitani akarudi, tukamwona amebeba bendera ya nchi, kama vita vya Kagera. Mimi sikuepo, nimehadithiwa Mi... na vitabu vya historia. Askari wangeenda wakapigwa wote, tusingesema ah, wasingesema wazee wetu wasingesema tumemshinda nduli Idiamini dada kwanje mtakaka Mwaona, wasingekuwa na ujasiri m mashangilio yalikuwepo kwenye kila kila mkoa wenye TBC haitu, TBC wakati huo kwenda nini, RTD, Radio Tanzania Dar es Salaam, walikuwa wanakaa karibu na redio kusikiliza tangazo la Mwalimu Julius Kambarage Nyerere ambaye alisema, sababu ya kumpiga tunayo, nia ya kumpiga tunayo uwezo wa kumpiga tunao. Kwa hiyo angepiga hayo maneno sababu nini, alafu akatukasikia askari wote walioenda Uganda wamemezwa kwenye daraja au wametekwa, wako Kampala au wako Entebbe, maana yake nini? Ingekuwa ni failure. Lakini waliporudi, kazi uliotutuma tumemaliza, tukasema sasa. Kuna usalama. Tuko sawa eh? Kwa ufufuo wa Yesu Kristo ni tangazo la ushindi wa Mungu zidi ya dhambi zetu, kwa sababu mshahara wa dhambi ulikuwa ni nini? Mauti. Lakini itakiwa anayeweza kuabsorb mauti na kuushinda mauti. Kwa ufufuo ni ushindi zidi ya nguvu ya dhambi ambayo ni mauti. Kwa Yesu alienda kuzimu na kurudi kuonyesha ya kwamba kuzimu is nonsense to you. Sio jambo la kukutisha, kwa sababu mimi mwenyewe nimekwenda, nimepigana nimeshinda na ndio maana Yesu alipokufa, Ibilisi na jeshi lake walichekelea. Alipokufa, alipofufuka wakanuna. Huwa anasemaga hivi, Yesu wakati anakufa, natumia lugha ya picha ya sherehe, wakati Yesu anakufa, kikao kilichopanga mauaji wake, mauaji yake, mauaji walikuwa kwenye nini? Kwenye pati, wanapeana cheers, cheers. Alijifanya mungu huyu Eh, ajiokoe mwenyewe, alifikiri hawezi kujiokoa. Hivi unajua amejiokoa ndio, lakini wao walifikiri atajiokoa kabla hajafa, kwa sababu watu wamejenga uwezo wa kwamba mwanadamu akijitahidi kuepuka ni ataepuka kufa. Akishakufa imetoka, si ndio eh? si ndio? Kwa kama unapambania maisha unapambania kwanza usife, ukishakufa mapambano yameisha. Ndio mtazamo wa kibinadamu, si ndio eh ndio maana wanasema hivi, as long as naishi mambo yatakuwa ya shari, ukishaa kufa imetoka. Kwa hiyo alijua jiokoe kwanza msalabani, usife, ili kushindwa kufa uko powerful. Hiyo ndio binadamu anavyo rate power, lakini Mungu akasema haiwezekani, don't worry, anaweza akafa na akafufuka, kuonyesha ya kwamba mauti haina nini, hakuwa anaogopa mauti. Ndio maana aliwacha mauti ije, alafu bado akajitokeza akashinda. Umeelewa maana yake? That is very supernatural. Na ndio maana wakati wa kumfufua Lazaro, unajua kesi iliyokuwepo nini? Binadamu wote walikuwa wanajua Bwana, kama ungalikuja asingalikufa, lakini maadamu mmechelewa, Lazaro amesha kata, maana yake walimwambieje? ulikuwa na uwezo wa kumsaidia akiwa ICU. Kwa ukitokeza ICU, Yesu ungetokeza akiwa ICU pale, wakati nani zile nani zinaanza zina, zina, zina kupungua, inakaribia kuchora ile flat, madaktari indaje ule msari flat kadiak, kadiak nini hiyo hiyo, watakuwa wanajua wenyewe kabla haja ule mstari haujawa mnyofu <tipi> walijua, Yesu ungekuja kabla hajapita, ndugu yangu angalikuwa hai, lakini umechelewa. Nimechelewa. <tipi> oh? <tipi> <Di> <tipi> mimi narudishaga hiyo equation nyuma <tipi> wakijua wamechelewa. <tipi> Kweli umechelewa, siku ya nne, wanampa na description ameoza ambeje, bro, ananuka sasa. Yesu <laughs> anasitiza, amelala. Naenda kufanya nini? Naenda kumwamsha. Akamwambia najua utamwamsha. Angalia, kapeleka mbele baadae, siku ya kiyama. Kwa hiyo watu ni rahisi kuamini mambo atakayofanya Yesu baadae, sio sasa hivi. Unaona, baadaye atakuja kufanya mambo, lakini kwa sasa, mm, bro, imepita. Tunaandaa nini? Kuanua matanga hivyo, wanaoga matanga ile siku tatu, eh? <laughs> Yesu akaja akageuza matanga kwa sherehe <laughs> anasema, Lazaro njoo huku. Alimwambiaje Mariamu, mimi ndiyo huo ufufuo na uzima. Unajua Mariamu alikubali lakini alikuwa na tashwishi kwa sababu hajawahi kumwona Yesu yeye mwenyewe akifa na kufufuka, lakini alipofufuka yeye mwenyewe, ukimwambia Mariamu, Yesu ndio huo ufufuo na uzima, nakwaje ya yeah. kwa sababu yeye mwenyewe ashawahi kufa afu akarudi kwa ufufuo. Wa Yesu ni very significant kwenye imani yetu, kwa ukombozi wa mwanadamu hauishii kwenye msalaba. Unakamilishwa una kwenye nini? Kwenye ufufuo wake. Ndio maana kama Kristo hakufufuka, imani yenu ni bure. Na tutaangalia significance ya ufufuo hapa. Ufufuo ni jambo la msingi sana kwenye imani yetu, na ndio maana cha kwanza ambacho watu walianza kupambana nayo kwenye karne ya kwanza, hivi ni karne ya kwanza, e karne ya kwanza ilikuwa ni nini? Ni kuziba uhalisia ya kwamba Yesu amefufuka. Watu walilipwa, askari walifanya nini? Walilipwa. Na ngoja nikuambie, kuna watu mpaka leo wanaamini aliibiwa, ila hawatonyeshi alivyowekwa. Sababu kama walimwiba wakapeleka sehemu, si ataonekana? so, wanafunzi wake walimwiba, walilipwa nini askari? thank god for supernatural. Kuna mashahidi ambao waliona malaika, akawambia, hayuko hapa, mnamtafuta aliye hai katikati ya wafu. Maana yake Yesu aliwahi kwenda kwenye kile ambacho mwanadamu anatakiwa kupata, mshahara wa dhambi ni mauti, alafu akaibuka ushindi. Haleluya, meelewa hiyo? Ufufuo ndo victory declaration, ufufuo ndo tangazo la ushindi. Kwa ndio maana akasema kama tulivyofanana naye katika mauti, tutafanana naye katika upya wa uzima. Kwa lugha rahisi kama Yesu aliposhiriki hali yetu ya dhambi, ni ili na sisi tushiriki hali yake ya utakatifu, hali yake ya haki, hali yake ya ushindi dhidi ya mauti, hali yake ya mamlaka kuu. Tushiriki kwa sababu alinyenyekea, akawa kama sisi, akafa kama sisi, actually akafa kwenye sehemu yetu. Alafu Paulo anasema tuliteswa pamoja naye, tulizikwa pamoja naye, tukafufuka pamoja naye tuishi katika nini? Upya wa uzima katika mtazamo wa ufufuo wake. Yesu aliyeshinda ndiye anayefuata kutawala maisha yetu. tuko sawa mpaka hapo eh? Ko, utambulisho wako ni nani? Yesu yupi? Mfufuka. Ko hapo ulipo, ikiwa una Yesu ndani yako unayo nini? Nguvu ya ufufuo halo. Na nguvu ya ufufuo hii, ni very powerful kiasi kwamba inaweza kuleta matokeo ya aina yoyote supernatural. Huwa anasemaga hivi, ukimuuliza daktari yeyote, mtu hawezi kutobolewa vidole mikono na miguu na mbavu na kuwekewa miba kichwani, alafu baada ya siku tatu ana makovu. Unajua makovu maana yake sio, sio kidonda kibichi au sio madaktari na manesi? makovu ni kidonda kibichi eh? Ina maana healing process ndani ya siku tatu alikuwa ameponywa. Umegundua sasa kwa nini ukimwombea umwekea mk mkono juu ya mgonjwa anapata afya? Unajua kwa nini? Kwa sababu nguvu ya ufufuo inatenda kazi ndani yako, yule Yesu aliyefufuka anatenda kazi ndani yako wewe. Nafikiri Lazaro alikuwa hajaosa kweli eh? Eh? au walimpaka mafuta asioze? Dada yake kasema kashaoza, na makaburi yao ambayo yako wazi. Unajua, unajua Yesu adia bora tu. Yesu alifia Yerusalemu, angefia Umasaini ingekwaje, au chagani hmm? Kwanza unawekwa kwenye jeneza kuna sehemu zingine nimeona ukiwa kwenye jeneza wanagongea na misumari ili hata siokafuka, bahati mbaya siokatoka <laughs> alafu wanaweka chini wengine, wanaanza kutupa mawe juu <laughs> sijasema Yesu angeshindwa kufufuka, hapana, sijasema sababu, kama anaweza kuingia kwenye mlango hivi, usifikiri jeneza lingemzuia kama anaweza kutokea sehemu hakuna mlango. Lakini na imagine, Lazaro angekufa na Yesu amekuja kumfufua. Uwezo ukasema, Lazaro toka huku nje. Sasa kwanza fukueni kaburi. Yaani, kwanza kazi ya kwanza ni kufukua kaburi, kutafuta jeneza liko upande gani kwanza, hiyo harufu mngeipata. Lakini pale liondoeni nini jiwe, makaburi ya wenzetu marehemu anaonekana, unaweza kucheka eh, bado amelala kwenu sasa skwamba yes, mtu <laughs> wanaweka kwenye wanachimba sehemu hivi panakuwa wazi kabisa na ndio maana wakati wa vita enzi za Elisha. ni kwani Elisha eh? hiyo no, baada ya Elisha kufariki watu walikuwa wanabeba marehemu kwao, unapita unabeba marehemu unapita, kwenye kaburi lingine hapa tu hii, ah, ni la Elisha. Elisha amefia hapa, amezikwa hapa, unapita so, mzike hapa kwa kuzika sio lazima kufunika kwa wenzetu. <laughs> Mbona matumizi ya neno kuzika eh? Wewe ukisikia kuzika maana yake nini? Fukia chini, kwa wenzetu kuzika nini? Weka kwenye kaburi. Ninayo kaliko wazi pale, ile wanatembea hivyo, wanabeba wanasema, mbiu ya vita imepigwa, wakatupa marehemu juu ya mifupa ya Elia. Afu mifupa ikafufua. Sasa angalia mifupa we ni mfupa. <laughs> Yaani, marehemu akanyanyuka naenda kupigana vita. <laughs> Na marehemu yule ambaye amesha sema Bwana alitoa, Bwana ametoa, kumbe Bwana amekataa kutoa. <laughs> Kwa nguvu ya ufufuo, ndio experience ya maisha ya mwamini. Hapo alipo Kristo, yuko ndani yake asilimia mia moja. Aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye. That is very important. Kama Kristo hakufufuka tusingekuwa na sehemu ya kushikilia kama imani yetu. Wangapi wanaamini Yesu amefufuka? Wangani wanaamini Yesu aliyefufuka yuko ndani yao ametushirikisha Roho wake. That is very important. Never forget hiyo. Ndio maana unanena kwa lugha. Kunena kwa lugha maana yake ni ni kuachilia Roho Mtakatifu aliyeko ndani yako awe na experience, awe na experience kwenye maisha yako. Sasa that's very important. Kwa hiyo mitume walipokuwa na ubiri walijikita sana kuhubiri habari za ufufuo. Ngoja tusome baadhi ya sehemu ambayo itasaidia kuweka msingi wa uelewa wetu hapa. Matendo ya Mitume mbili kumi na nne mpaka 41. tutasoma tu namna vyo Petro walipokuwa na ubiri. Tuko tayari kusoma wote? Ni mistari mingi kama thelathini kama ishirini na hivi, ishirini na tano ishirini na saba Twende pamoja, nasemaje? Lakini Petro anasoma mtu mmoja tu lakini Petro akasimama pamoja na wale kumi na moja akapaza sauti yake akamwambia, enyu, akawaambia, ehe, enyi watu wa Uyahudi na ninyi mkao Yerusalemu, lijueni jambo hili mkasikilize maneno hiyo. Naanza spichi yake, asemaje? sivyo mnavyodhani, watu hawa hawakulewa, maana ni saa tatu ya mchana. Waya niwaambie Naomba kwanza nisikilize. Kumbe kwenye hii experience watu walidhani wamelewa, nimewaambia sasa. Ko walikuwa hawajai roho kistaarabu, ndio maana watu wakadhani kwamba wamelewa. iko sawa hivi eh? Mtu akiomba hivi Baba katika jina la Yesu asante kwa. Amen. hivi nani anaweza kafikiri umelewa Eh? Unaweza ukajenga picha eh? Kwa akili yako timamu, sema mbona kama watu hao wamelewa. <laughs> Ndio maana supernatural experience as make sense, kwa watu wengine wanaona kama walevi. Ndio maana Paulo anasema msilewe kwa mvinyo na ambapo ndani yake mna ufisadi, bali mjazwe roho. Inamaana experience ya kujazwa roho ni sawa sana experience ya mvinyo. Kwa sababu nyie hamhitaji kukonga maisha kwa, kwa, kwa, kwa pombe mm -mm. We jaa Roho, ukipata habari mbaya usiende kutafuta nini chupa. Counter. Waiter moja moto moja baridi mm -mm. jaa Roho, jaa Roho, speak in tongues, tayari una ulevi wako. Lewa Roho, haleluya, lewa Roho. Sasa watu wengine, neno ulevi, yaani ukitaja tu anasikia kama <laughs> yeah, chamuhimu muhimu roho. Bwana asifiwe. Jaro, roho, msilewe kwa mvinyo ambapo ndani yake kuna ufisadi. Niliwambia maana neno ufisadi ni ninini? Kuna recklessness. kuna kufanya mambo yasiyofaa, lakini uwezo kujaa roho na kufanya mambo yasiyofaa. faa uwezi kunena kwa lugha ukamtukana Yesu <laughs> Paulo anasema hakuna mtu anenaye kwa roho atakayesema Yesu amelaaniwa. Ina maana kwenye kujaa roho, it come with something spiritual. Ndo maana walipojaa roho kwenye matendo ya mitume walionekana wamelewa, lakini waliokoka watu elfu tatu. What a good experience. Sindio, eh? ni kweli hawa ni kama walevi, cheki wanavoyumba, cheki wanavorukaruka, hey, cheki wanavocheka, wanacheka hamna komedia anayowachekesha, cheki anasema ha? Wamelewa hawa. Unasikia kijiji kimehama, viwetu wanatembea walevi wale hivi, wataendelea kusema nyinyi ni walevi. Unakuta marehemu anabebwa, anambia marehemu amka, unapiga jeneza chini, ananyanyuka na anatembea naye kwenda kenda uinjirize. Anasema eh, wale walevi watasemaje, huu ulevi wenu ni mzuri kwa sababu hauna nini, ufisadi. muona ulevi wetu ni mzuri hauna ufisadi. Mimi ishawai kunywa wine, kwa hiyo naelewa ulevi wake ni mbaya. <laughs> ila nidanganyiwa, ni danganyiwa wine. na jamaa mmoja nilisoma naye Sua akaniambia, you know, wine ndio maana unatumia kanisani. Yaani sasa ya sijafikiria, akaniweka kwenye kingi, unatumia kanisani ile kitu yaani ukinywa Yani ni kawaida wine kama juice tu, ni juice ya matunda ile. Na kweli zabibu si matunda. Nikaingia kingi, akasema alikuwa na kiwanda chake cha Morogoro pale, kwa kanipa chupa ngapi mbili za wine ah. Nikatembea naye paroko, askofu mkuu, natembea na wine zake, mtumishi wa Bwana, mbili nilienda kwa sababu nsha hakikishio haina shida. Cha kwanza nikampa mama mwenye nyumba chupa moja anakuonaga rikatareak okay, umempa waini kuto kutokujua. Sasa kwa sababu yeye alikuwa anapenda, asante mwanangu, wamekuaje <laughs> lakini <laughs> akaenda kapiga. Mimi ikachukua nikachukua kwanza nusu chupa nikaipiga, wewe, mbingu ziliinuka. <laughs> cha kwanza kulikuwa na baridi, lakini nasikia joto. Nikaa kama vile na miliki mbingu na nchi. Nilikuwa na baiskeli moja, nilikuwa naita farasi wa chuma, nikapanda, nikaelekea kwenda kufundisha tuition. Nimeingia kwenye nyumba ya mtu kama nyumba yangu, mmiliki wa vitu vyote, watu wote hapo ni wangu <laughs> nilifungua kabati, nani friji, nikakuta ndizi kisukari, nikaanza kula. Kwa mara ya kwanza, nimeanza tabia mbaya <laughs> kala ndizi, dada akaongea, nilivyo mpige sitakwambia dada. Akatazama nilichofundisha siku hiyo sikumbuki, maana nilikuwa ni tuition, namfundisha tuition kwenye hiyo familia, sikumbuki nilifundisha nini, niachokumbuka kesho asubuhi nirudi kuomba msamaha. <laughs> haya yote angalia, cha ja kwanza na shukuru ya kwamba ina ujasiri, ila ujasiri wake eh? <laughs> Mbaya, una nini? Ufisadi. umeelewa eh? kwa hiyo ndo maana mwamini akitaka ujasiri haendi kunywa pombe. Unajua watu wengine wakitaka ujasiri waenda kunywa pombe. Mama mmoja alikuwa anamwambia mwenzake, yaani huyu ntamnywea. umae kusikia eh? Yaani, mtu alikuwa anakutegea, hana cha kuambia, anaenda anapiga anapiga anapiga. Ah, leo ndo tanjua anafunga kiuno eh, eh. Umezoea sana akuangalia usoni mara bado <laughs> pombe yenyewe haija maximize ujasiri. Umezoea sana unafikiri unafikiri kuambia sa weo unanisemaga semaga, ukiona mambo yangu naenda kusema <inaudible> amepata nini? Ujasiri, lakini sisi tukipata ujasiri What do we do? watu wanaokoka, watu wanajazwa roho, watu wanaponywa tunakuwa na ujasiri wa kufesi huduma tulipokuwa tunataka kushindwa, tunaendelea mbele. Ni ujasiri mzuri, napenda kilevi chetu. kujaa nini, haina nini? Aje, roho haina ndani yake nini? Ufisadi. Paulo anasemaje? mjazwe roho, msilie kwa mvinyo. Ndo maana huku mjini mdada akiachwa anatafuta anakumbuka bangi aliyoacha elfu mbili na kumi na saba, haina, hana, nikafute kidogo anataka ha kuwa hai kidogo, nipoteze mawazo. Ningekuwa na pesa ningekunywa hata pombe, nipoteze mawazo. Sijasema ni wimbo we, ndo nawaza kidunia. Bwana akuponye. Unaona <laughs> anaenda anakunywa, akinywa ndo hatulize munkari. Issue ni kwamba pombe itaisha kesho, anarudi square one, depression, anakuwa depressed tena, kwa inabidi awe mraibu wa pombe ili kuondoa nini ile hali na yale mawazo, lakini tuna namna ya kupambana na mawazo sisi. Haleluya, haleluya! Badala ya kuinama anasema raketo breketu izo breka ya mande izo breka la eze gota breka da e brakadoza e rakato izo brekete baada ya Izo Izo yeah! hayo huendi kufanya kitu cha ajabu mm -mm. mm -mm. Unakuwa very sane unatenda kwa hekima ya Kimungu. Hiyo ndo namna ya kushinda maisha kila siku, namna ya kushinda maisha kila siku, namna ya kushinda habari mbaya duniani kila siku. Hatuendi kwenye baa, tunajaa roho, hatuendi kwenye baa hatafuti vitu vya kufanya vinavyofurahisha mwili, tunajaa Roho, kwa sababu tukijaa Roho tutafanya jambo sahihi. Baada ya kutukanwa, unarudi kwenye uinjilisti, anaokoka mtu mwingine. Baada ya kupingwa, baada ya kufukuzwa na panga, unakwenda unajaa Roho, unarudi kwa mtu mwingine, unaokoa kijiji kizima. Kwa nini? Kwa sababu ndani yake hakuna nini? Ufisadi. Mtu yeyote adharau kuja kwako, Roho, funga mlango, hata ikiwezekana, weka chumba chako soundproof ili uweze kushout unavyotaka, ili uweze kushandarais unavyotaka, usilie. Wakristo wengine wanafikiri ustaarabu, matatizo akiopota. Kwa nini umeruhusu hizo nyimbo za kijinga? Never sing them, usiimbe. Hili limeniumiza sasa. Jinga jinga international ipps International Pumba producer and supplier. How can you sing like that? A believer. He, he, he. Hata kama ingekuwa ni mtu amekufa, Biblia inasemaje kwa waliotangulia? Unless kama mlikuwa ni kikundi cha watu wasioamini. Kama ni waamini, unasemaje ndugu yetu amelala, tutaonana asubuhi siku ya kiama. Ndio maana unatakiwa kuhubiria ndugu zako Injili ili wakifa usilie mara mbili. Unalia amedanja utamisi na unalia kwamba utamuona tena, maana hamna uhusiano. Wahubirie Injili ya wa ndugu ili ukifurahi siku hiyo watu wasikuizwe, kwenye harusi? Kwenye nini? Kwenye msiba? Mbona unafurahi? Mbona hauko serious na maisha? Mtu anakufa unafurahi, ya nikilia atarudi Haleluya, haleluya, haleluya! Unasema Yesu amekufa, lakini nafurahi ya kwamba tutaonana, tutaonana. See you soon my brother, see you soon my sister, see you soon, see you soon. Kwa nini? Kwa sababu mtu akiwa ndani ya Kristo hata ajapokufa atakuwa anaishi, kwa sababu Mungu sio Mungu wa wafu Ndo maana ina Mungu wa Ibrahimu, Mungu wa Isaka, Mungu wa Yakobo. Mpaka leo ina maana Ibrahimu, Isaka na Yakobo wako hai katika Mungu. Mauti ya imtishi Mungu hana experience zote, I have gone through them all and I conquered them all. Mungu anakuambia hivi, nimeshinda vyote, kwa hakuna remu ambayo Mungu anasema yeah, tukadenja, aa itakuaje? na no. Ndio maana Yesu baada ya ufufuo tulisoma sana kwenye jana kwenye Matendo ya Mitume kumi, anasemaje? Yeye ndiye mhukumu wa walio hai na wafu, sio walio hai tu. Aleluya! Ndio maana uzima wa milele ni muhimu mtu apate kabla ya jafa. Yeye aniaminie mimi, hata ajapokufa atakuwa anaishi, kwa sababu wewe sio mwili. Roho yako katika haiwezi kufa kwa sababu iungana na nini? Roho wa Mungu mwili unaweza ukakaa chini, nitakwambia kazi yake baadaye. Huo mwili baada hatujaanza, lakini roho yako iko safe. Iko safe. Kwa nini? Imeungana na roho iliyoshinda mauti. Kwa hiyo usemi nikiondoka itakuaje? I'll still be alive, kwa sababu kitu kisipokuwa kwenye mwili haina maana, hakipo. Kuna uhalisia usioonekana ambao ni halisi kuliko unaoonekana. Ndio maana Biblia inasemaje, mambo ya Mungu yasiyoonekana ni halisi kuliko mambo yanayoonekana. my my supernatural reality is more real than my physical body. Ndio maana unaweza ukaamua kupotezea hekima yako katika mwili huu na kuanza kutembea katika hekima yako ya juu. Kristo ndani yako inaonekana, haionekani, inafanya kazi. Ndio ni kama nini, upepo hauonekani lakini powerful miili yetu ya nje haifanani na tulivyo ndani, lakini tulivyo ndani ni halisi kuliko tulivyo nje. Ndio maana Paulo anasema miili yetu inawezekana ikawa inachakaa kwa nje, lakini utu wetu wa ndani, ambao ule utu wetu wa ndani ndio unabeba nini? Identity yetu, asili yetu inabebwa hapo kwenye utu wetu wa ndani. Sasa mtu anaamini proton na electron na