Haleluya! Habakuki mbili mstari wa kwanza fungua twende wote, maana tatembea na Habakuki kidogo hapa. maada meshajua ya kwamba ujumbe wa maandiko matakatifu ni Yesu Kristo. That's the major theme of scripture. Hakuna chochote kinachopatikana kwenye maandiko ambacho hakina reflection ya Kristo kupata mateso, kufa na kufuka Haiwezi kuitwa ujumbe wa maandiko kama Kristo haonekani kule ndani. Na tumeona manabii wote, Musa katika Torati, manabii na Zaburi, leo tumepitia pia, zimebeba habari za Kristo, specifically kupata mateso, kufa na kuingia katika utukufu wake, na by the way, na matokeo ya kufa na kufa kwake, ambayo nini? Ondoleo la dhambi zetu. Kwa hiyo tumeona kwamba Yohana alipomwona Yesu alisema tazama, mwana kondoo wa Mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu. Huyu ndio yule ambaye nilisema habari zake ya kwamba mwana Adam, ya kwamba sina l ajaye nyuma yangu ni mkuu kuliko mimi, maana tayari alikuwa ametangulia mbele yangu. Akasema hata siwezi kulegeza kamba za miguu viatu vyake, au gidamu za viatu vyake. Then Filipo alipomwona akasema, tumemwona yule ambaye Musa katika Torati na manabii wameandika habari zake. Tukaona kwenye Yohana 5:39 hadi 40, anasema mwayachunguza maandiko kwa sababu madhani ya kwamba ninyi mnao uzima wa milele ndani yake, na hayo ndio yanayonishuhudia Yesu. Anasema wala hamtakuja kwangu ili mpate huo uzima. Msaa 45 anasema wala mimi sitawashitaki kwa Baba, sitawashitaki kwa Baba. Baba yupo anaye washtaki ndio Musa mnayemtumaini ninyi. Anasema kama mngalimwamini Musa mngeniamini mimi kwa sababu yeye aliandika habari zangu. Lakini msipoyamini maandiko yake mtayaamini wapi maneno yangu? tukaona kwamba fundisho lilo katika maandiko, kwa maana ya Mwanzo mpaka Malaki ni Yesu Kristo, na uzima unaopatikana ndani yake. Kwenye Luka 24 tulisoma kuanzia mstari wa 25, alisema akawaambia, enyi msiofahamu wenye mioyo mizito ya kuamini yote waliosema manabii. Akasema je, haikumpasa Kristo kupata mateso haya na kuja katika utukufu wake? Yote waliosema nani? Manabii including Abakuki. Akaanza kutoka Musa na manabii wote akawaeleza katika maandiko yote mambo aliyomhusu yeye mwenyewe. Paulo kwenye Matendo ya Mitume 26 anasemaje? Sisemi neno isipokuwa lile ambalo manabii, Musa na manabii waliyasema, ya kwamba Kristo atapata mateso na kwa kufuka kwake atahubiri habari za nuru kwa watu wake na kwa mataifa. kwa lugha rahisi Kristo ndio ujumbe wa maandiko, na wao wanakubaliana ya kwa kwamba Kristo ndio ujumbe wa maandiko, na manabii walisema habari za maandiko. Waraka wa kwanza wa Petro moja kumi, pale Petro anasemaje? Asema habari za wokovu wetu ambao manabii walitafuta tafuta habari za wokovu wetu manabii walitatafuta tafuta mambo mambo gani? mbo ne, juu ya neema itakayowajilia ninyi. Kwa hiyo ina make sense kusema manabii waliandika habari za nani? za Yesu. Warumi moja tulisoma pale, Warumi moja kwanza, Paulo mtuma wa Yesu Kristo, aliyeitwa kwa mitume, ili ahubiri njili ya Mungu ambayo Mungu alikuwa amekwisha kuyaahidi kwa, kwa vinywa vya manabii wake katika maandiko matakatifu. Kwa katika maandiko matakatifu kuna injili. Anasema yaani, habari za mwanawe aliyezaliwa katika ukoo wa Daudi kwa jinsi ya mwili. Tayari Kristo anaonekana kama ndo ujumbe wa, man, wa, man, wa manabii manabii. Tulisoma kwenye Luka 24:48 akasemaje? haya ndiyo maneno yangu niliyowaambia ninyi ya kwamba lazima yatimie yote niliyoandikiwa wapi katika Torati ya Musa, manabii na Zaburi. Alafu akasemaje? akawafunulia akili zao wapate kuelewa na nini? na maandiko. Kisha akasemaje? Akawaambia, imeandikwa ya kwamba Kristo atapata mateso na siku ngapi? siku ya tatu atafuka, na kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi zitahubiriwa kuanzia tangu wapi? Yerusalemu. Kwa hiyo ni habari za Kristo. Habari za Kristo. Nitasoma mstari mmoja ambao sikusoma saa zile, kabla tu yuko kwenye Habakuki pale. kwenye Wakorinto wa kwanza 15 mstari wa tatu na wanne, Maandiko yamebeba ujumbe gani? Wakorinto wa kwanza 15 mstari wa tatu na wanne. Anasemaje? Kwa maana naliotolea ninyi hapo mwanzo yale niliyopokea mimi mwenyewe, ya kuwa Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu, kama ambavyo tunafikiria, kama ambavyo tunadhani Hapana, ehe, kama yanenavyo maandiko, kwa maandiko yananena ya wazi ya kwamba Kristo atikufa kwa ajili ya dhambi zetu, au atakufa kwa ajili ya dhambi zetu, na tumesoma Isaya hamsini na tatu very plain. mstari wa nne na yakuwa alizikwa na yakuwa alifufuka siku ya tatu kama ambavyo tunadhani, kama ambavyo inawezekana ilitokea, kama ambavyo pengine, aha na yakuwa alizikwa na yakuwa alifufuka siku ya tatu kama yanenavyo maandiko, kwa maandiko yanabeba clearly the message Christ will die for our sin and he will be buried and he will rise in the third day according to Holy Scripture. Maandiko matakatifu, kwa maandiko matakatifu au ujumbe wa manabii ni specific message kuhusiana na Kristo habakuki anatuambia nini mimi nitasimama katika zamu yangu habakuki mbili moja nitajiweka juu ya mnara nitaangalia ili nione atakaloniambia na jinsi nitakavyojibu katika habari ya kulalamika kwangu jambo la kwanza unaangalia muktadha wa maisha ya habakuki na ujumbe aliyokuwa ameubeba habakuki alipita kwenye kipindi kigumu muktadha kipindi kigumu kigumu kwa sababu aliona wenye haki wakionewa, aliona wasiofaa wakiwa ndio wanapata nafasi na heshima, aliona wale ambao wanaonekana wanatenda mema wanaonewa. Kwa baada ya kuona mambo kama hayo, akataka kuona mabadiliko katika kutaka kuona mabadiliko. Unaona, mstari wa kwanza wa Habakuki moja unasemaje? Ufunuo aliouona nabii Habakuki. In fact, Kiingereza haijaweka hivyo, kiingereza imeweka tofauti kidogo. Let me show you Habakuki. Habakuki moja mstari wa kwanza asemaje? the burden. the burden, kwa sio ufunuo pase, ni mzigo <laughs> soma Habakuki moja Kiingereza moja Kiingereza imeandikwaje? the burden. Kiswahili imeweka nini? ufunuo kwa sababu inaonekana kila nabii ana ufunuo <laughs> lakini, hata ukicheki ni na, na humu moja imaanzaje? Ufunuo juu ya Ninawi. Lakini imajua kingeza umetkaje? The burden of Nineveh. The burden, kwa kuna hali mbaya, sema hali mbaya, mzigo. Tofauti na Mika moja Mika moja anasemaje? Hili ndilo neno la Bwana lilomjia Mika. The word of Lord came to Mika. Mika hajaanza na burden. Yona anasema neno la Bwana. Obadia anasema maono. Obadia anaona maono. Amosi anasema Amosi moja moja. Maneno ya Amos aliyekuwa mmoja wa wachungaji wa Tekoa. Yoeli anasemaje? Neno la Bwana limjua Yoeli. Kwa hiyo kuna watu ambao wanatumia neno bad then badala ya ufunuo. Hosea Hosea moja moja, Hosea moja moja, hili ndilo neno la Bwana. Hosea anaita neno la Bwana. Danieli moja moja, katika mwaka wa tatu, inaanza na story ko. Ezekieli moja moja, Ezekieli moja moja asemaje? Ikawa katika mwaka wa 30. Kwao anaanza kutaja watu pale. Nyuma uh, kwa hiyo turudi wapi? Turudi kwa Habakuki. Malaki anasemaje? Malaki na mamilioni. Ufunua neno la Bwana. Kiingereza anatumia the burden of the word of the Lord. Sema burden. Andika ile neno burden kwa sababu la muhimu sana. Burden inaandikwa B U R D N. Burden ya mzigo. Kwa kuna ujumbe wa mzigo. Unapoona wanatumia neno burden, angalia muktadha hicho kitabu, kuna changamoto mahali, kuna hali mbaya, kuna maonyo makali yanayoendelea pale. Mika anatumia burden. Burden. Mzigo Ak Zakaria hajatumia baden. Hagai, Hagai ameanza na neno la Bwana pale. Zefania tulisoma eh? Zefania anasema neno la Bwana. Habakuki anasemaje? Mzigo, mzigo ambao aliuona, aliiona mzigo gani? Aliona mambo yameharibika. Tunaweza kusoma kidogo eh? Sababu ni misari kadhaa tu, Habakuki. Hapa kuna misari kama kumi na sita. Wangapi wako tayari kusoma pamoja na mimi? Tunachambua leo Habakuki tamaliza nayo, sawa? Eh, kusema katika listi ya vitabu vilivyochambua mwaka huu ni Habakuki. Mzigo. Ufunuo aliyoona nabii Habakuki. Eh, Bwana nilie hata lini? Angalia anavyoanza. In fact, kitabu hiki kinabeba malalamiko ya nabii. Lakini ngoja niwaambie siri. Na nataka tuone kwenye kitabu hiki ya kwamba Mungu huwa hayajibu malalamiko, kwa sababu malalamiko sio namna ya Mungu. Mungu ana namna anayofanya katika mazingira ya aina yoyote, hata kama binadamu analalamika. Ndio maana muamini hapaswi kuimba nyimbo za malalamiko, kuomba maombi ya malalamiko. Mungu anatokeza na solution kwenye mazingira ambapo nabii alikuwa analalamika. Wacha tusome. Anazaje, e Bwana nilie hata we usitaki kusikia. Amesemaje, nilie hata lini wewe usitake kusikia, na kulilia kwa sababu ya udhalimu. Umeona hiyo halo, na kulilia kwa sababu ya nini, ila hutaki kuokoa. Wewe ungekuwa ni Mungu nafanyeje? Abakuki, unanijua wewe? Naita Yehova Bwana wa majeshi, nitakuashia moto sasa hivi. Asema mbona wanionyesha uovu na kunitazamisha ukaidi? Ah, ah, angalia. Maana uharibifu na udhalimu huu mbele yangu, kuna ugomvi na mashindano yatokea. Asemaje? Kwa sababu hiyo sheria imelegea. Sema sheria imelegea, wala hukumu haipatikani. Sema hukumu haipatikani, kwa maana watu wabaya huwazunguka wenye haki kwa sababu hiyo hukumu ikipatikana imepotoka. hali ni nzuri nataka uone kama Habakuki kwanza, alafu takuonyesha Mungu anajibu nini hali hali inapokuwa inapokuwa sio sio nzuri, nzuri what does God do? Angalia, angalieni enyi mlio kati ya mataifa, katazameni, kasajabuni kwa. Akaanza kuelezea mambo yaliyoendelea hapo, naona ndio ustari wa kumi na 12 moja 12 nasemaje, na e, Bwana Mungu wangu mtakatifu wangu wewe sio wa milele ile. Swali zuri. Kwa hiyo wewe sio wa milele hivi. Unajua, manabii walikuwa na ujasiri sana na Mungu ambao wakristo leo hawana hivi. Ni manabii hawa ndio unawasema peke yake. Anamwambia Mungu ni uwe Elia, anamwambia Mungu ni uwe alafu analala amgafu Unajua kama Mungu angependa kuwa Elia angekufa mapema sana. Sasa Musa alimwambia Mungu ni uwe, Elia alimwambia Mungu ni uwe, Yona alimwambia Mungu ni uwe, aliwaua? Ingekuwa Mungu anapenda kuua. Ah, Musa angeupata asubuhi na mapema ni uwe sasa. Yes, asante nina nina kiu na miaka kumi sijaua umekuja? sha Elia alimwambia ni uwe, akalala ili afa taratibu, unaamka, unajicheki e, niko kuzimu, niko duniani. Okay, anasemaje? E Bwana Mungu wangu mtakatifu wangu wewe si wa milele, hatutakufa. Eh Bwana umemwandikia hukumu, na eh, jabali umemweka imara ili adhibishwe. Wewe uliye na macho safi, hata usiweze kuangalia uovu, wewe usiweza kutazama ukaidi, mbona unaangalia mbona unaangalia watendao kwa hila na kunyamaza kimya? Mbona uchukui hatua? maekana hiyo anasemaje hapo, mtu mwovu amezapo mtu aliye mwenye haki kuliko kuliko kumi na nne, na kufanya wanadamu kuwa kama samaki wa baharini, kama vitu vitambaavyo ambavyo havina mtawala. Yeye huwatoa wote kwa ndoano yake, huwakamata katika wavu wake na kuwakusanya katika jua yake. Ndio sababu afurahi na kupendezwa. Kwa sababu hiyo, hutolea wavu wake sadaka na kulifukizia uvumba jua lake, kwa sababu kwa vitu vile fungu lako limenona na chakula chake kimekuwa tele. Je, atawatoa walio katika wavu wake, asiache kuwaua watu wa mataifa daima? Pay attention to that. Mungu alimjibu Sura ya pili, anaanza kujirekebisha nabii. Anasemaje? mimi sema, mimi mimi nitasimama katika zamu yangu, nitajiweka juu ya mnara, nitaangalia ili nione atakalo niambia na jinsi atakavyojibu, atakavyojibu kwa habari ya kulalamika kwangu. Mstari wa pili, nataka tuanze hapo. Kazi sema, mwanzea, tuanze kazi mwanzea, tuanze kazi sema, let's begin. Kwa sababu Mungu ndiye anaongea sasa hapa. Kwa kama unalala, lala milele na usinijaribu eh. <laughs> Mstari wa pili ni wa msingi sana kwenye hii tunachokisema, kwa sababu Mungu anaongea kwa aliposema, nitasimama nione atakaloniambia Bwana aliponyamaza mungu anaanza kumwambia mambo ya msingi and i want you to see this mstari wangapi wa pili nasemaje anasema mtu mmoja nasemaje bwana akanijibu akasema iandike njozi ikaifanye iwe wazi sana katika vibao ili asomae a, a, a, apate kuisoma kama maji naomba uandike kwa herufi kubwa zifuatazo maneno haya Iandike njozi. Zamani nilifundisha kitabu kinachoitwa The Power of Vision, nikuwa inspired na Abakuki. Wewe niangalie, kama nilioandika kwenye hicho kitabu kilikuwa kinafanana na anachosema Abakuki. Actually, ngoja niseme tu, hakuna ubaya mtu kuanza kuandaa maono ya maisha yake, anataka afike wapi kwenye elimu yake, anataka afike wapi kwenye kwenye biashara zake, anataka afike wapi kwenye huduma yake. Those are good things lakini Habakuki alikuwa anamaanisha ukae chini uanze kuvisualize ku the future, the future uanze kuandika unavyotaka ndicho anachomaanisha. Ameambiwaje? Iandike njozi. Iandike nini? Njozi. Umeandika yo maneno mawili, Write the vision down, iandike njozi. Na nataka tutembee tuangalie njozi ya Habakuki ni nini? Kumbuka nisikilize vizuri. Angalia niangalie. Kumbuka muktadha nini? Matatizo eh? eh? Watu wanaonewa? Udhalimu ulikuwepo? Alafu akaambiwa nini? Iandike njozi. Jambo hilo la kwanza. Iandike njozi. Kulikuwa na udhalimu, wanaonewa wenye haki, watu wanafanya mambo yasiyofaa, anaona Mungu amenyamaza, analalamika, anaona ni mzigo. Alafu asemaje? Iandike njozi. Lengo la kipindi hiki ni kutafuta njozi ya Habakuki ilikuwa ni nini na namna gani tunaweza kuhusika kwenye hiyo njozi sisi leo. Neno njozi ni ya msingi sana, vision. Vision, haleluya. Na naaa tuangalie maana ile neno njozi, maana inawezekana usielewe unaandika nini unaposema iandike njozi, nasemaje? Write the vision. Vision ni neno la Kigiriki la Kiebrania, hapo ni Old Testament la Kiebrania, hazon, inatamkwa hazon lakini inaandikwa chazon si oya oh, yeah. Andika hiyo vision basi maono, iandike njozi, andika hiyo njozi Hazon inaandikwa C H A Z O N, narudia tena C H A Z O N. Hazon inatamkwa Hazon, Hazon. Kama kule kuna K, K mwanzoni, kama Hadija anavyoandikaga K mwanzoni K hivi H A D I Hadija Hazon kuna ki unaimeza pale. Hazon Hazon inatumika kwenye nini? Hazon inatumika kwenye vision, oracle, prophecy, unabii, au mentoie picha au revelation, ufunuo. Kwa hiyo inaweza kumaanisha picha unayoiona kwenye ndoto, ufunuo au maagizo ya Mungu. Arudia tena picha unayoiona kwenye ufahamu, Mental sight, au ndoto au ufunuo vision, vision, ndoto au uh, njozi, njozi. Write down the vision, ili asomae apata kuisoma, apata kuisoma kama maji. Okay. Twende taratibu. Haya ni maono ya Habakuki, actually tukisema maono ya Habakuki haijakaa vizuri, ni maono ya Mungu ambayo Mungu alimwonyesha nani? Habakuki ayaandike. Katika maelezo yake, kuna lugha ya kutusaidia kujua alikuwa na kitu gani. Mstari wa tatu, nasemaje? Maana some wote, maana njozi hii bado ni kwa wakati ulio amriwa. Aha, inafanya haraka ili kufanya nini? Kufikilia mwisho wake. Ni sawa, inafanya haraka kutokea, si ndio? Eh, hapo asemaje? Wala haitasema. Hapo asemaje? Ijapokawia, ingojee. Aha, kwa kuwa haina budi kuja, haitakawia. Ni uhakika ya kwamba hichi anachokiona kitatokea. Si ndio eh? Good. Habakuki aliona nini? Naomba usome mstari wa nne, nasemaje? Tazama roho yake hujivuna, haina unyofu ndani yake, lakini mwenye haki ataishi kwa imani yake. Tupose. Kati ya mistari iliyorudiwa sana kwenye Agano Jipya ni hayo mwenye haki ataishi kwa imani yake. Tuko sawa eh? Naomba tuangalie merudiwa wapi na wapi, mwenye haki ataishi kwa imani yake. Kwa hiyo hii hapa ni injili kabisa, mwenye haki ataishi kwa imani. Kwa hiyo tayari anazungumza haki patikanayo kwa imani. Tuanze na sehemu zifuatazo, mwenye haki ataishi kwa imani sehemu ya kwanza ambayo unaona mwenye haki ataishi kwa imani angalia warumi moja kumi na saba twende warumi moja kumi na saba warumi moja kumi na saba nilikwambia usisome agano la jipya peke, agano la kale peke yake si ndio eh? warumi moja kumi na saba usiondoke Habakuki moja mbili tatu ende. Nasikia mtu mmoja tu. moja mbili tatu ende. Kwa maana haki ya Mungu inadhihirishwa ndani yake, toka imani hata imani, kama ilivyoandikwa mwenye haki ataishi kwa paulo amenukuu kutokea wapi? Habakuki ngapi? mbili nne. Tuko sawa mpaka hapo? Good. Kitabu cha Warumi ndio defense ya haki ya Mungu kwa Habakuki ametoa defense yake ya kwanza kwenye nini? Mmoja wapo kwenye nini, nani? Warumi. Paulo ametoa defense yake ya haki ya mungu kutoka wapi? Kutoka wapi? Habakuki mbili nne Warumi moja kumi na saba sehemu nyingine ambayo mwenye haki ameambiwa ataishi kwa imani ni wapi? Naiona hapo, Galatia tatu 11, na moja Galatia tatu kumi na moja. Paulo kwa Galatia tatu kumi na moja inasemaje? moja bitatu ende siwaskii, ni dhahiri ya kwamba hakuna mtu a haki wake mbele za Mungu katika sheria, kwa sababu mwenye haki ataishi. Ni sehemu ya, ya ngapi? Hiyo ya tatu. Habakuki 2:4, Warumi 1:17, Galatia 3:11, the same story, tuko sawa. sehemu ya mwisho ni Waebrania 10:38, Waebrania 10:38. Umeandika hiyo Waebrania 10:38? mjambiltende Mwe lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani, na akisita sita roho yangu haina furaha naye. Kwa hiyo Paulo kwenye Warumi moja kumi na saba Wagalatia tatu Webrania kumi na sita Waebrania kumi thelathini na nane zote hizo tatu zimenukuu wapi? Habakuki ngapi? mbili nne tunasema kwa vinywa vya mashahidi wawili watatu, neno udhibitika. Mwenye haki hataishi kwa imani. Haki ya Mungu imedhihirishwa toka imani hata imani, haki ya Mungu imedhihirishwa ya kwamba mwenye haki hataishi kwa imani, that's very important. Hiyo ni ya muhimu sana okay. So, twende pamoja kwa bakuki ina muunganiko na agano jipya. Tuko sawa? Tuko sawa? Tuko sawa? Swali la msingi, haki ya Mungu inafanyaje kazi kwenye chaos? kwenye dunia iliyofurugika, kwa sababu neno righteous, haki ni kufanya vitu viwe sawa, right lakini ni namna gani Mungu anaweza akatibu swali la Habakuki? Mungu mbona haujibu? Mungu mbona dunia imeharibika? Mungu mbona dunia imevurugwa? kuna mambo hayako sawa, maswali ambayo watu wengi wanayo leo. mwa kusikia kusema kama Mungu yupo, mbona majanga yameongezeka? mwa kusikia, mwa kusikia ile swali kama Mungu yuko mbona watu wanaonewa? Kusikia kama Mungu yupo, mbona watu wanazidi kutoa rushwa? kama Mungu yupo, kusikia maneno ya kama Mungu yupo, alafu mambo mabaya yanatajwa. Kama Mungu yupo, mbona kari yako ilibo- ilibomoka ya juzi juzi? Hiyo inaitwa hot. Kama Mungu yupo, mbona watu wanaonea watu wengine? Kama Mungu yupo Jibu la hilo swali ni nini? Hii njozi ambayo na discuss leo, kwa ni vizuri we macho, kwa sababu hii njozi ni vizuri wewe uelewe, kwa sababu ya maswali yaliyopo sasa hivi. Habakuki anasema nitasimama katika zamu yangu, nione atakaloniambia Bwana. Katika malalamiko hayo, jibu la Mungu ni nini? Mwenye haki ataishi kwa imani. Mwenye haki ni nini? Anaishije kwa imani? Tutaona saona haleluya. Tuko mpaka hapo eh? Kwa Habakuki anataka mambo ya kae sawa, kama mimi na wewe. Habakuki anataka perfect government. serikali isio na shida, kama mimi na wewe. anataka shule zisizo na shida, elimu isiyo na shida. anataka jamii zisizo na changamoto ndo asio na shida, anataka hali ya uchumi sio na shida, anataka ukame kwenye nchi uishe. Habakuki <laughs> Habakuki anataka Mungu aangalie mambo yaliyoharibika na ajibu. Good question, lakini how is God going to solve the the problem of the world? Mungu anatatuaje matatizo yaliyoko ulimwenguni? Maswali ya msingi aliyokuwa nayo Habakuki. Iandike njozi. Ili kila mtu apate kuisoma, aisome kama maji. Na so, njozi hii ni kwa wakati ulioamuriwa. Ijapo kawia ingojee. Maana haitasema nini? Uongo. Maana yake hii njozi lazima itatimia. Mwambie mwanzo mwambi, lazima itatimia. Ngusa jirani yako, mwambie hii njozi lazima itatimia. Sio Mungu anataka itimie, hata sisi wenyewe Tunataka itimie. Hali sio shwari, lakini Mungu akiahidi, ongea naye mboo, amemchoka lakini, Mungu akiahidi atafanya na akifanya, itakuwa shwari kuu. Iko sawa mpaka hapo eh? Nani atakuona na hali ni shwari yeah? Mungu anasema iandike nini? Haleluya! naandikaje hiyo njozi sasa. Habakuki anasema nini? Okay, kwa hiyo tunasema sura ya kwanza ya kitabu cha Habakuki. Habakuki ana mzigo, Habakuki anasema mambo yako sawa, Habakuki anataka, Habakuki anataka intervention Mungu aingilie kati. Sura ya pili anasema nasimama, sema nasimama, Mungu anionyeshe anachotaka kufanya. Mpango wako ni upi kwenye hali hizo haribika? Sasa hivi, ulimwengu, Umoja wa Mataifa inabidi kuko una, una vinavyoitwa SDGs. Unafahamu SDGs? sustainable development goals ziko ngapi? Zile ziko saba eh? kumi na saba? Kumbe nyingi hivyo. Kwa nini kuna SDGs? Kwa sababu anataka nini, hali iwe shwari. climate change ishughulikiwe watu wawe sawa, inequality watu wote waonekane sawa, iondolewe inequality. Umoja mataifa unatafuta majibu na wanapambana kweli, lakini Mungu analojibu. Haleluya! Mungu analojibu. Tunafikiri Mungu amenyamaza, Mungu hajawahi kunyamaza. Ishu ni Mungu anaongea nini? Kwa sababu strategy za kibinadamu sio za nani? Sio za Mungu. Tunaweza kutumia, tukatumia mbinu za kibinadamu kutatua matatizo yaliyosababishwa na wanadamu na bado tusitoboe. Umoja wa Mataifa utafanya kazi yake, mashirika yote ya Umoja wa Mataifa itajitahidi kufanya mambo yake, itajituma vizuri, UNESCO, UNICEF, WHO, WFP vyote hivyo unavyovijua, vingine vingine siyakumbuki, nilikuwa nimemeza. Mashirika yote umoja wa mataifa, UNHCR, nakumbuka, United Nations High Commission for Refugees, zote hizo, zote hizo is a plan to save humanity. How does God save humanity? Mungu anafanyeje? Tunachotaka hapa ni jibu la nani? La Mungu. Tukipata jibu la Mungu, tutajua tugusike vipi kwenye nini, jibu la Mungu. How do we intervene with God? Swala la msingi sana. Kwa sura ya tatu, sura ya pili anapokea majibu. Tusahau ya kwamba manabii wanasema habari za nani? Za Kristo. Niko sawa eh? Eh? Yes. Sura ya tatu Habakuki, anaomba angalia, navyoanza, tatu moja inasemaje Sala ya nabii Habakuki. Nataka uone mpangilio wa maneno halo. Sitakukimbia hapa, nataka twende taratibu. Aleluya, aleluya. Nomba watu watatu waje mbele Labda nitumie hivi, hivi hivi, watu watatu wasivae nguo zinazofanana kama kwaya. Ehe, njoo wewe, njoo wewe na njoo mwanakwaya mmoja. Sasa waziri mpaka uvae hizo, hizo viatu saa ngapi? Njoo navo tu hapa mbele patakatifu, papatakatifu <laughs> hivi, yupi hapa ana anatajua matatizo angalia walivyovaa. Sinaona huyu eh, hii hapa, maana yake hali ni hatari. Mejipanga wenyewe, sio mimi niliyowapanga. Kwa hiyo tuseme, hii ni sura ya kwanza, nimewapangia Habakuki hapa abab... sura ngapi? Tatu. tuko pamoja. Kwa hiyo hii ni sura ya kwanza, hii sura ya pili, hii sura ya nini? Tatu. na watumishi wa Bwana prophetically huyu kavua na viatu Huyu anaingia kwenye maombi eh? Prophetically huyu kaja na kalamu. Aandike nini? Mimi sijawapanga. Huyu kavaa nini? Kama watu ambao wanasema usivuke hapa, hali ya hatari, wamevaa na nini? Melewa maana zinavaliwaga wapi hizi? Kwenye crime scene. Mafamu crime scene. Tukio limetokea mahali zinafungwa, watu wanavaa hivyo wanapita hivi wanapitai au kwenye wajenzi si ndio eh? Okay. Eh? Kwenye nini wakusanya ushuru? <laughs> Okay. Kwa hapo wanaonea watu, wanakula dhuluma dhulumakwo, okay. Kwa sura ya kwanza, malalamiko, hali ni mbaya. Nataka uone hizi arrangement ya matukio na intervention ya Mungu na approach ya kwanza ya mwanadamu Tuko sawa? Sura ya kwanza malalamiko, hali ni mbaya, everything is wrong. Sura ya pili uko tayari kujua natakiwa nifanye nini? Iandike nini? Njozi. Tuko vizuri? Sura ya pili iandike nini? Njozi. Weka vitu kwenye nafasi yake. Mungu anasema nini? Mungu anamsemesha, anapata ujumbe wa Mungu. Sura ya tatu anafanya nini? Anaomba. Kwa wakati wowote wa mpango wa Mungu hautimizwi mwanadamu asipoomba. Unajua hiyo? Unajua hiyo? Unajua hiyo? Kwa hiyo haitakiwi kuishia kulalamika, alafu na kuomba. Unatakiwa kusimama na kujua Mungu anataka nini. Ukijua Mungu anataka nini, approach ya kwanza ni nini? Prayer. Prayer ndio namna ya kuziachilia nguvu za Mungu kwa ajili ya kuleta anachotaka kuleta Mungu kwa ajili ya kutibu kinachotokea wapi, hapa ishu ni nini hiki ambacho Mungu ameagiza ni kipi? Ndo natafuta hapa, lakini approach ya mwanadamu akishajua, what God want is first and foremost prayer. Ndio hapa mfano, wanafunzi okay. Yesu anazaliwa si ndio eh? that's God plan lakini kuzaliwa kwa Yesu kulikuwa na chaos nyingi, iko sawa? Lakini baada ya kujua hivyo, neno la Bwana linasemaje? atazaliwa na bikira Tayari saa imepita, okay. Response ya watu wanaoitwa nani? Simeoni na Ana binti Fanuel ni nini? Kuomba. Well, okay hatujui mzee aliomba miaka mingapi, Samueli Simeoni, lakini Ana binti Fanuel tunajua aliomba miaka mingapi? Themanini na ngapi? na nane na nne, 84 years okay, lilitokea lililohitajika. Yesu alizaliwa safe, walitaka kumua, waliweza kumua ko, kile alichotaka Mungu kitokee kilipokelewa, na kilitunzwa, kwa sababu kuna mtu alikuwa anaomba. Ndio maana maombi sio selfish ambition. shida ni kwamba kwa miaka yote ya Ukristo tumefundishwa kuombea mahitaji yetu, na naomba niseme kidogo, wakati kuombea miaka yetu ya Ukristo mwingi tumefundishwa kuomba kwa sababu tuna shida binafsi, na ndio maana ukiwaambia Wakristo tukutane tuombee uinjilizi hawaji. Wapigaji wanajua namna kwa kuwakusanya Wakristo: weka tangazo, shida itokee, weka tangazo. Wakati ule kutokea mambo ya ushoga kidogo, likatoka tangazo moja liliwavuta wanawake wengi. Mama Ombea mwanao, watoto wanaharibika sana. Mtu mmoja aliandika caption nzito sana, akaweka picha ya tangazo la makusanyiko ya maombi ya kina mama. Oya, atakuja mpaka aliyevunjika miguu hivi. Uh, watoto wetu wet. yeah, yeah, yeah, yeah. Wakati ule watoto wakasema vyuma vimekaza, maombi ya kuombea uchumi, viwanja vilijaa. Watu walilala milimani, tupo matatizo. Matatizo moja kwa moja yakiwaleta watu kwenye maombi. Mungu anataka nini? Then omba anachotaka Mungu kitokee. Umeona mpango halo? Mungu anataka nini, alafu omba unachotaka Mungu kitokee. Yesu anatakiwa kuzaliwa. Anna binti Fanueli anaomba. In fact, mzee Samueli Simeoni alipomwona Yesu akasemaje, sasa mruhusu mtumishi wako aende kwa amani. Maana yake nini? Hata kufa niko tayari. What is God saying? That's a good question before prayer. Andika hilo swali. Mungu anataka nini kabla sijaomba? Na ndio maana maombi ya waamini yanatakiwa kuwa scriptural. Maombi ya kimaandiko. Mungu anataka nini? Mungu anataka nini kiombewe, ili kitokee? We unafikiri hatujui ya matatizo yaliyoko Tanzania? Kwa nini hatujaandaa maombi ya kuombea serikali? Tunaichukia serikali yetu? No. Kwa nini hatujaandaa maombi ya kuombea ukame usitokee? Shida hasa ni nini na tunaombea nini? meelewa hizi sura tatu eh? Matatizo yapo, Mungu anasema nini? Alafu ndo naomba, tuko sawa. Kwa sura ya tatu, Habakuki anaomba, asema, eh Bwana nimesikia habari zako, nami naogopa. Oh -oh, unaogopa nini mzee? si ulikuwa nalabika Sura ya tatu akasemaje kwenye sura ya tatu? Fufua kazi yako katikati ya miaka. Naomba wangalie neno fufua, ni msingi sana. Habakuki tatu mstari wa pili. Ee Bwana nimesikia habari zako, nami naogopa. Ee Bwana fufua kazi yako katikati ya miaka, katikati ya miaka tangaza habari yake, katika ghadhabu kumbuka rehema tatu Mungu alikuja kutoka Temani. Yeye aliye mtakatifu kutoka mlima Parani. Anasemaje? Utukufu wake ukazifunika mbingu nayo dunia ikajaa sifa zake. Naomba uandike haya maneno. Haya maneno tutembee nayo. Utukufu wake. Andika haya maneno. Utukufu wake ukazifunika mbingu, andika hiyo. Sina haraka, nataka upate muda wa kuandika vizuri. Umeshaandika utukufu wake ukazifunika mbingu, nayo dunia ikajaa sifa zake. Amesema nimesikia habari zako, nami nikaogopa. Habakuki akasemaje? Utukufu wake ukajaa mbingu, ukazifunika mbingu nayo dunia ikajaa sifa zake. Kwa alichoona Habakuki ni namna Mungu anavyotatua haya mambo. Aliona utukufu wa Mungu umezifunika mbingu, haleluya! Akaona nini? Dunia imejaa nini? Sifa zake. That's the perfect prophetic vision. Dunia imejaa sifa zake mbingu zimefunikwa utukufu wake. Angalia mbingu dunia, mbingu dunia, mbingu dunia, mbingu dunia. Au mbingu na nchi. Kumbuka tulipotoka Mwanzo moja moja hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi. Nakumbuka nilichowaambia, mbingu ina shida, dunia ina shida, kwa maana ya kile ambacho nazungumzwa pale, nayo nchi ilikuwa ukiwa na utupu, giza limetanda juu ya nini? Uso wa nchi. Hapa ana, anaonyesha nini? Dunia ikajaa sifa zake, bado giza lipo? Hapana, kwao mbingu imejaa utukufu wake, dunia imejaa sifa zake. Au mbingu imefunikwa na sifa zake, alafu dunia imejaa sifa zake. Tuangalie anapofafanua haya maneno, Habakuki mwenyewe Halo. Kama tukisoma kwa kufanya sunesis, kusoma kama kitu kimoja. Kuna viashiria vinavyoonyesha mpango wa Mungu katika Kristo kwenye Habakuki. Nenda Habakuki mbili kumi na nne. Habakuki mbili kumi na Habakuki mbili kumi na nne. Haleluya! Unaelewa hiyo au umekuacha? Inasemaje? Kumbuka, malalamiko yalitangulia, eh? Sasa hivi mtumishi wa Bwana anasemaje? Kwa maana dunia itajazwa maarifa ya utukufu wa Bwana kama maji yaifunikavyo bahari. Kwa ameona kila mahali kukiwa covered na maarifa ya utukufu wa Bwana au mbingu zoja ya utukufu zimeanza kuenea mpaka nchi. Dunia itajazwa maarifa ya utukufu wa Bwana tena. Aleluya. Tumeelewana mpaka hapo? Naomba twende Isaya kumi na moja Mstari wa tisa Isaya kumi na moja tisa tupate connection hapa, turudi nyuma kidogo. Isaya kumi na moja tisa Are you there? Inasemaje, mefika wote? Ehe, hawatadhuru wala hawataharibu katika mlima wangu wote mtakatifu maana dunia itajawa na kumjua kama vile maji yafunikavyo. Inafanana na Habakuki mbili kumi na nne. Okay, kwa Isaya pia alitamani dunia iliyojawa na maarifa ya utukufu wa Mungu, au iliyojawa na utukufu wake, au iliyojawa na sifa zake kama Habakuki tatu. Tuko sawa? the same thing mambo yale yale yanazungumzwa. Sasa tumeshajua Habakuki kulikuwa na shida gani na Habakuki anategemea kuwepo na nini? Perfect world. dunia iliyo bora, tuko sawa, dunia isiyo na matatizo ambao mimi na wewe tunatamani. Leo jioni nitakuonyesha vitu vya msingi sana kwamba dunia inatamani nini, sio dunia tu, wanadamu na viumbe vyote vinataka nini? hey. Mungu anajibu, twende Isaya moja, tuanzie pale juu, tutembee mpaka mstari wa kumi. Inasemaje Isaya kumi na moja hiyo, twende mstari wa kwanza hadi kumi. The same place, naomba tutembee taratibu hapa, moja mita, twende basi, litatoka chipukizi katika shina la Yese. Naomba niulize Yese ni nani? Baba yake Daudi. Litatokea chipukizi katika shina la nani? Huyo ni nani anazungumziwa? Umejuaje? Nakumbuka Matayo moja moja inasemaje? Kitabu cha ukoo wa Yesu mwana wa Daudi Mwana wa Ibrahimu nakumbuka eh? Twenda taratibu na tawi litakalotoka katika mizizi yake litazaa nini? okay. Hii habari kabla ya tujaendelea, imerudiwa Warumi 15 12. Usifunike Isaya. Mi nitakusomea Warumi 15 12. Warumi 15 12. Inasemaje? Na tena Isaya anena: litakuwako shina la Yese, naye aondokeaye kuwatawala mataifa, ndiye mataifa watakaye mtumaini. Basi Mungu na tumaini na wajaze ninyi furaha yote na amani katika kuamini, mpate kuzidi sana kuwa na tumaini katika nguvu za Roho Mtakatifu. Alikuwa anazungumziwa nani hapo? Kazi ya Yesu kwa mataifa. Okay. Twende mstari wa ngapi? Wa pili, Isaya. Isaya sura kumi Mstari wa pili saa kumi na moja mstari wa pili turudi turudi, wote moja, mbili, twende. Na Roho ya Bwana itakaa juu yake eh, roho ya hekima eh, na ufahamu eh, roho ya shauri na uweza eh, roho ya maarifa na kumcha Bwana na furaha yake katika kumcha Bwana, wala hata hukumu kwa kufuata mambo ayaonayo kwa macho yake, ehe, wala ataonya kwa kufuata ayasikiayo kwa masikio yake, ehe, bali katika haki atahukumu nani? Maskini. Mmekumbuka shida ya Habakuki eh? Hukumu ilikuwa imepotoka eh? Lakini angalia huyu ili chipukizi katika shina la Yese linaenda kutatua mambo. Aliona nani? Habakuki. Tuko pamoja, tuko pamoja eh? Hakuna kuonewa hapo e? <gibu> Anasemaje? naye atawaonya wanyenyekevu wa dunia kwa adili, naye ataipiga dunia kwa fimbo ya kinywa na kwa pumzi ya midomo yake atawaua. Nani atawauaje? Tuangalie huko mbele sawa, eh? mstari wa tano anasemaje? Na haki itakuwa mshipi wa viuno vyake na uaminifu mshipu wa kuji Twende sita, uone anachomaanisha hapa. Anatumia lugha za picha. Mstari wa sita, twende moja mbili tatu. Mbwa mwitu atakaa pamoja na mwana kondoo. Tulie kwanza, unamjua mbwa mwitu na, na mwanakondoo wanakaa pamoja? Hiyo ni perfect world, mliwa na mlaji, na mliwa wanakaa pamoja na haliwi mtu, sijui kama unaona perfect world eh, the world without chaos. avu kasemaje? Ndama ngoja, ngoja chui, twende chui atalala pamoja na mwana mbuzi. Umemjua chui? Mwanambuzi wanalala pamoja Mwamimezako umeelewa hiyo? Chui atalala pamoja na nani? Hiyo sogea tu mbele, chui atalala pamoja na nani? Mwanambuzi, unajua ah! kwenye atukiasemaje hivi, unajua kuna watu tusumia chui na mwana mbuzi kuna watu wakiona cockroach. Nafahamu cockroach? Mende. Wanakimbia mpaka miguu inataka gonga hapa. Mende. Kuna ndada mmoja alisemaga, kiumbe gani anachokiogopa kuliko wote? Akasema mende. wanaume wanaume wangapi kati yenu wanaogopa mende? wanaume wamecheka, wa. Haya, wanawake wangapi kati yenu wanaogopa mende? Ngoja basi, wangapi kati yenu hawaogopi mende? Nataka nimwambie mpiga picha awachukue wote, lakini tuwasamee kwa leo. Mjusi. Wanawake wangapi hawaogopi mjusi? Wamepungua. Nyoka, kuna watu washaanza kusikia tumbo lina nguruma. Wapa kati yenu hawaogopi nyoka? Sasa tungeandikaje mwanamke atalala karibu na nyoka tena kwenye kitanda moja. Wajua, kuna hata mimi mwenye nyoka hapo, kwenye nyoka hapo, chura. Wangapi hawagobi chura? Mungu awabariki sana, asanteni kwa kunishinda kwenye hilo eneo. Mi kati ya mambo yalionifanya nikimbie SPCB ni tabia ya kwenda kuambieni kakamateni vyura kwa ajili ya practical. Kwa kweli mpaka kesho sielewi, hamna space pe nyingine, mpaka vyura walieleza sababu. Lakini lakini lakini, kwa kweli, wakati ya kukata chura nilipata tabu sana kushika, nika sema, nika mturi, ni shida kukata. Nikasema, nikajiambia moyoni, sikumwambia mtu, yote nawaambia leo nilichosema kama tu kumkata chura alikuwa ananipa taabu, nikipewa mwili wa mtu nipige kisu? Yaani kiendaga hospitalini mtoto akichomwa sindano, kwanza nikawa tunachomwa wote. na na roho ya Bwana, unakuma sana, anasema waoga wote ni katika ziwa la moto asema. Hey, uoga <laughs> wa nini sindano yani, wanambia nyosha mkono, watoe damu, sio ya kwangu, ya mtu mwingine hiyo. Akivuta basi, siku nilikuwa namshika mtoto anatolewa damu hospitalini, damu ikawa inasumbua kutoka. Umewahi kusikia miguu ime- miguu kama sio ya kwakwe? Hii miguu yangu ya inakufa gazi au ni nini? anayetobolewa ni nani? Siku hizi kidogo ni jasiri. Zamani nilikuwa siendi misibani. Maana nikimuona marehemu sura yake inanifuata mpaka usiku. Mwaka elfu mbili, elfu moja mia tisa tisini na saba, kijana mwenzetu alipata ajali nikaenda kuangalia mwili wake. Sasa siku hiyo ilikuwa jioni, bwana. Harufu niliyosikia na picha niliyoiona haikuniacha. Nilikuwa nikipita mahali kuna mtu unavuka ndio itokee nyumbani kwetu pale, kwetu karibu na mtu. Nilipofika kwenye mto pale, njia haionekani, giza limetara limetaradadi, na ndege wanapiga zile sauti za ndege. Picha ikaanza kunijia na harufu ikanija. Sema Mungu wangu! Umewahi kusikia mwili unatoa jasho wakati wa baridi? Arusha, unapita sehemu, unaona kitu usichokielewa, mwili unatoka jasho. Sasa hivi lakini siogopi wewe. Eh? Sawa eh? Taarifa disclaimer I'm no longer a slave of fear. I'm a child of God. Unaona? <laughs> Kwa, kwa hiyo anaonyesha the perfect world. Perfect world. Angalia. Tusome pamoja tena. Nasemaje? Mstari wangapi ukwepo? Wa sita. Twende kwenye ndama na mwana simba eh. Ndama na mwanasimba kori songa mbele. Ndama na mwana simba eh, na ng'ombe wanono watakuwa pamoja. Umesikia? hiyo ni ndama na mwana simba na nini, amjibu na nini ko ndama na mwana simba na ng'ombe wa nono. Msikizeni kiongozi anachoelekeza, fuata fasta na nyie. Mnataka kuombolewa kwenye kuongeza spidi, sogeeni hapo mapema mpate nafasi ya kuketi vizuri. Kuna nafasi huku, kuna nafasi pale kwenye feni nzuri kabisa, pale katikati kuna nafasi. Sio lazima ukae kwenye jua uvumilie. Mnavumilia bwana anateseka. a a, nenda pale Vumilivu ule mbivu taoza hapo. Haleluya! ndama na mwana simba na ng'ombe wanono watakuwa pamoja na mtoto mdogo, atawaongoza ha. Mtoto mdogo atafanya nini? Atawaongoza. Chaos hazipo. Msali wa nane, anasemaje? Wasaba asemaje? Ng'ombe na dubu atalisha pamoja, na mjua dubu wakae na ng'ombe. Aba asemaje? Watoto wao watalala pamoja eh, na simba atakula majani kama ng'ombe. <laughs> na mtoto anyonyae eh? Atacheza penye tundu la nyoka. Shhh. Mtoto nanyoka napata picha, watakuwa na nyoka hapo eh? Asemaje na, eh? Na mtoto aliyeachishwa kunyonya atatia mkono, mkono wake katika nini, pango la fira. Fira ni nini? Aina ya nyoka Kiingereza ametumia neno gani pale? Eh? Ada au Python? Oh? Eh? Cobra. Eh? Cobra. Ah, cobra. Unamjua cobra? Akiwa kwenye shimo lake alafu mtoto anaanga anaingiza mikono. Alafu anamshika kichwa. Hapo anamvuta nje anachezea yeye, yeah, yeah, cobra cobra cobra. Hapo anamweka hapa kama nini, anamfunga hivi, cobra anakaa hivi na mtoto mdogo anatambaa. Perfect. Well, ametumia lugha za wanyama kufundisha nini? A world where everything is perfect, no damage. Anazungumza juu ya wanyama. Pay attention na kila anachosema mbele anasemaje? Tisa, hawatadhuru wala hawataharibu katika nini? Mlima wangu mtakatifu. Ni sehemu gani? Itaitwa mlima wa Bwana mtakatifu, sala msingi, ambapo kutakuwa na perfection ya aina hiyo unafikiri kama mimi ninavyofikiri? ni mambo mazuri eh? yeah. Hautembei usiku ukiogopa. Ningekuwa mimi naandika mfano, nikasema miti itakukwepa ukitaka kuigonga Usiku. Lakini anaonyesha it will be a perfect world. Mlima mtakatifu wa Bwana weraiate mlima mtakatifu tuwai leo tukakae juu, haleluya, twende takatifu. Akasemaje? maana dunia a a o o a a tulia, amesema mlima mtakatifu wa Bwana utakuwa na hali iliyotajwa hapo juu eh huo, eh? Mlima mtakatifu wa Bwana ni wapi? Maana dunia itajaa kumjua Bwana. Kwa hakuwa nazungumza wanyama, dunia itajaa nini? Kumjua Bwana. Kwa mlima mtakatifu wa Bwana ni nini? Dunia. Eh, itajaa kumjua Bwana. Akasemaje? Kama vile maji yafunikavyo bahari. What the perfect world. What a perfect world. Ni dunia iliyo bora eh? Itatokea lini? Maana hakika hii tuliopo ni nginja nginja. Haleluya. Hii hali inayozungumzwa hapa ipo sasa hivi. Hii inapatikana wapi na lini? Isaya aliona nini? Okay, ameanza kutaja nini? Changamoto. Alafu akaonyesha solution, lakini itatokea kwa kutumia nini? Chipukizi kutoka wapi? Kwenye shina la Yese. Tuko pamoja eh, kwa hii ahadi ya dunia kujawa kumjua Bwana au, Habakuki anasemaje? Utukufu wa Bwana utaifunika mbingu na dunia itajaa sifa za Bwana. Kwenye mbili kumi, anasemaje? Maana dunia yote itajawa nini maarifa ya utukufu wake kama maji ifunikavyo bahari. That, that is a promise. How does that come to happen? Kwa sababu hakuna mtu mwenye akili yake timamu ambaye hataki mazingira aina hii, mlima wa Bwana mtakatifu ambayo hakuna nini? Uharibifu, perfect peace, perfect joy. Unafikiri? Are you thinking, Are you thinking? Angalia kumi moja, na itakuwa katika siku hiyo shina la Yesu lisimamalo kuwa ishara kwa makabila ya watu, yeye ndiye ambaye mataifa watafanya nini? Watamtafuta, na mahali pake pa kupumzika patakuwa pa na nini? Utukufu. Mahali pa kupumzika ni wapi? Kwa hiyo tayari mpango wa Mungu kuiwanya dunia iwe perfect upo utatokea kupitia shina la Yesu, sio kwa wayahudi peke yake, mataifa watakuwa included, maana yake dunia nzima. Wayahudi wakisema mataifa, maana yake nini? wasio ma wasio nini? Waisraeli, Wayahudi. Hiki ni nini? Huyu ni Isaya. Turudi wapi? Kwa Musa, twende Hesabu mpaka tufike Mwanzo. Twende Hesabu ngapi? kumi na nne ishirini na ishirini na moja. Hesabu kumi na nne ishirini na ishirini na moja Soe, huu mzigo lazima tutue, kama Abakuki alipoona ule wimbo, mesha fanya dunia na aribika, ndio naujua taimba Kiswahili na Kiingereza. Najua Kiswahili au Kiingereza? Kiswahili fresh, mimi nitaimba mwenyewe Kiingereza. <laughs> Okay. meona paka ba... Hesabu kumi na nne turi nyuma, kumi na nne ishirini ishirini na moja Fungua tusome wote. Ah, leo mtumishi anatoa mistari hii wapi, eh? mistari ambayo simba na dubu na nini, wanyama wanawala pamoja na wakali Mwana kondoa analala na, na, na, na, na, na mbwa mwitu. What is this? What is God saying? Kumbuka Habakuki mbili kumi na nne dunia itajazwa maarifa ya utukufu wake. Ni pamoja, ilitokea nini? changamoto ya nini? Sura ya kwanza, haki imepotea, watu wanadhulumiwa, watu wanaonewa, hakuna amani, haki ikipatikana imepotoka hakuna haki. Mungu anamwambia iandike njozi, iandike njozi, iandike njozi. Sisi na sisi tunatakiwa kuandika njozi. Let's see. Let's see. tuna haraka hatuna, tuko kambini, si ndio eh? eh? Tutaelewa kwenye kambi hii tutaelewa. kumi na nne ishirini nasemaje? Bwana akasema mimi nimewasamehe kama neno ni lako lilivyokuwa, lakini hakika yangu, kama ni hivyo tena, kama dunia hii nzima itakavyojawa kwa Wayahudi. Baada ya kumkorofisha Mungu, badala ya Mungu kukasirika, aliwasamehe uovu wao, alafu akasema plani yake, dunia itajawa na nini? Utukufu wa Bwana. Umeona, promise iko pale kwa Isaya. Ametoa wapi? Kwa Musa hawauki. Ametoa wapi? Kwa Musa. Mungu yuko consistent na ahadi yake, yeah yeah, no, manabii waliopishana miaka wanasema ujumbe ule ule. Ndio maana the Bible is the most trusted book. Piga uwagaragaza, hata kama hawaamini Watu ambao wa hawajakutana wamesema ujumbe unaofanana. Mpango wa Mungu uliosemwa na Musa umesemwa na Isaya, umesemwa na Habakuki, umesemwa na Paulo kwenye Warumi na tutasoma kwenye Wagalatia ulivyosemwa tutasoma na kwenye wa, wa, wa, wa, wa, wa. wa Korinto mpaka kwenye Ufunuo na mwakani nitatembea kwa undani juu ya habari hizi. Ni muhimu sisi Tufahamu kitu gani Mungu anawaza juu ya dunia. Unafikiri hiyo? Unafikiri una, ni muhimu? Yeah. Na sisi tunahusika vipi? Maana nimekutana na mtu aniambia anajiandaa kwa ajili ya siku za mwisho na anajenga nini? Analima mashamba. Anajenga vibanda <laughs> kwa sababu Yesu anarudi tena. Kwa Yesu anataka aje ale mahindi. Mtumishi mmoja akauliza hivi, Yesu akija itakuwaaje? Akasema nitaenda kumpokea airport na gari langu, aji atapenda tu gari langu moja. mm -hmm. mm -hmm. Nikasema no comment. Haleluya <laughs> <laughs> haleluya, tumeelewana mpaka hapo. Kwa hiyo dunia itajawa na utukufu wake. Hajasema mbingu tu. Habakuki amesema mbingu alafu Mungu alisemaje kwa huku, huku kwa Musa? Dunia itajawa na utukufu. Kwa mbingu itakuwa na utukufu na dunia itakuwa na utukufu. Kwa maana maana yake nini? Utukufu utafunika kote. Sijakwambia mbingu ipi kwa mezunguziwa hapa. Lakini anasema dunia itajawa na utukufu wake. Habakuki anasemaje? Dunia itajawa na maarifa ya utukufu wake. Anasemaje? dunia itajawa na kumjua Mungu. Perfect. Mambo ni yale yale. Dunia iko salama, itajawa itajawa itajawa itajawa, imejawa sasa hivi. Ndio swala la msingi, tunafanyaje ijawe? Tuko sawa? Tuko sawa. Kwa sababu tusipojua namna hatuwezi kumtii Mungu kwenye kuhakikisha itokee anacho kitaka. Hello? Musa anaambiwaje? Dunia itajaa utukufu wangu. Kwa hiyo nikisoma agano la kale siona konsept ya Mungu iharibu dunia. Nisikilize vizuri, najua umeshasikia kwamba dunia itakunjwa kama karatasi itawekwa kwenye ziwa la moto. Tena taratibu, ahadi ya Mungu tangu mwanzo ni nini? Dunia itajawa na maarifa ya utukufu wake. Dunia itajawa na utukufu wake. Dunia ipi itakayokunjwa kama karatasi na kutoka kwenye ziwa jua la, jua la moto? Tutatafuta halo, kwa sababu sio aliyoyumba Mungu. Tuko pamoja, angalia ahadi ya Mungu juu ya dunia. Unaona kama unasoma Agano la Kale unaona the the world is safe in the hands of God. Ukisikiliza wahubiri wengi, dunia inasubiri nginja nginja, Mungu atokee. Yesu akija ni ambush pu pu pu pu, miaka elfu moja anaanza kutawala, kwanza anakaa juu ya mlima Mizeituni, anasema, you know what I'm saying, mimi ndo UN wenu kwanza. Leo mimi ndo rais wa dunia. Yesu ana kiu ya kuwa rais wa dunia. Yes I feel good, diri diri, na mimi pia nimekuwa kiongozi wa UN. Yesu? Yesu yupi? Yule aliyekuja akafa akafufuka, aliyesema falme wangu sio wa dunia hii? Kumbe alikuwa na kiu. Aliondoka na kiu ya kutawala. Alitamania nafasi ya Herode. Akirudi atarudi noma sana. Mtu mmoja aliniambia, aliondoka kama mwana kondoo, atarudi kama simba wa kabila la Yuda. Akasema yelewi aliondoka mpole, lakini akija anakuja amebadilika, anaonyesha sura mbili. Aliondoka anarudi, anakuja mm, mm, mm. kama shetani sababu Biblia inasemaje? Shetani kama simba angurumae anatafuta mtu wa kumeza. Kwa hiyo Yesu anachukua nusu kwa shetani, woya, na mimi nakuja na nguruma simba mm, mm, soma Biblia kwa utulivu. Okay, amesemaje? Kama niishivyo tena kama niishivyo. Hii ni Mungu anajiapisa juu ya nafsi yake, najua matumizi. Kama niishivyo, maana yake as long as nipo it is perfect. Nikisema kama niishivyo, hakika hautakaoje ufa na njaa. Maana yake mtu akiambiwa hivyo, maana yake tayari ametai, ameunganisha Kuto kufanya njaa na nini? Na na kuishi kwake, aaa, as long as anaishi huwezi kuwaza juu ya kufa njaa. Iko sawa kwa Mungu anasema ka, Mungu akisema kama niishivyo. Jamani, <laughs> unajua maana ya kuapa eh. Na Mungu hawapi juu ya mtu mwingine, anaapa juu ya nani? Nafsi yake mwenyewe, kama niishivyo dunia eh! Mungu amesemaje? Kama niishivyo tena kama dunia hii nzima itajawa na utukufu, itakavyojawa na utukufu wa Bwana. Ahadi hii ina kiapo, andika hiyo. Ahadi hii ina kiapo cha Mungu, meandika hiyo. Ahadi hii ina kiapo na kiapo cha nani? Mungu. Maana yake hakika nitaitimiza. Mwambie mwenzako hakika ataitimiza. Hello good. Aha, hapa asemaje hapa. Nenda nenda, turudi nyuma. Hiyo ni hesabu eh? Tuendelee kurudi nyuma, ila tusifike nyuma mbali sana. Twende Kutoka kumi na tisa tano na sita kutoka kumi na tano kumi na tisa tano na sita Kutoka kumi na tisa mstari wa tano na wa sita Fungua pamoja na mimi, unauona mpano, mpango wa Mungu juu ya ulimwengu ulio bora, unauona? Swali, tunafikiaje kwenye huo ulimwengu ulio bora? Hilo ndio swali ambao leo jioni na, na leo usiku lazima tufanye nini, Tumalize. Haleluya, haleluya. Eh, yes. uh -huh. Sasa basi, twende pamoja. Ikiwa mtaitii sauti yangu kweli kweli, na kulishika agano langu, hapo ndipo mtakapokuwa tunu kwangu kuliko makabila yote ya nini? yes maana dunia yote pia ni mali amerudia, eh? dunia yote pia ni mali hapo. Asemaje? nanyi mtakuwa kwangu kama ufalme wa makuhani na taifa takatifu, hayo ndio maneno utakayowaambia wana wa Israeli. Amesema dunia ni mali yake. Twende Kumbukumbu la Torati kumi kumi na nne, Kumbukumbu la Torati kumi kumi na nne. Kwanza tunaanza kwenda deep. Kumbukuna Torati kumi kumi na nne inasemaje? Tazama Bwana, soma mwenyewe, moja mbili tatu, tuende, turudie tena, moja mbili tatu, tuende. Tazama mbingu ni mali ya nani? Bwana nani? Mungu wako, ehe, na mbingu za mbingu na nchi na vyote vili ko dunia ni mali ya nani? Sawa, Mungu anataka nini? dunia yote ijawe na utukufu wake, kona zote iko sawa, iko sawa, okay. Huu mstari wa Kutoka t kumi na tisa tano hadi sita ambao atasema mtakuwa kwangu kama tunu, mtakuwa ufalme wa makuhani. Imerudiwa kwenye waraka wa kwanza wa Petro mbili tisa hadi kumi. "Bali ninyi ni uzao mteule", akimaanisha waamini, ukuhani wa kifalme, taifa takatifu, watu wa milki ya Mungu, mpale kutangaza fadhili zake yeye aliwaita mtoke gizani mkaingia katika nuru yake ya ajabu. Ninyi mliokuwa kwanza si taifa, bali sasa mmekuwa ni taifa la Mungu, mliokuwa hamkupata rehema, bali sasa mmepata rehema. Hawa ni waamini, hawa ni waamini kwa Mungu. Anatupa ahadi ya nini? Ya taifa takatifu. Kwa hiyo Waisraeli walikuwa taifa takatifu, ndio mpaka mpaka leo wao ndio taifa takatifu? Hapana. Maana yake nini? Israeli ilikuwa ni mahali tu Mungu kuanzia kusema ahadi yake, lakini ni dunia nzima liwe nini, taifa takatifu. Kumbuka mlima wangu mtakatifu, itakuwa nini, dunia yote kwa taifa takatifu ni dunia yote iwe na nini, waamini wanaita ukuhani wa kifalme, ambao ni matokeo ya nini, dhabihu ya Yesu Kristo. Twende Ufunuo, tuanze Ufunuo tano, alafu tarudi moja. Ufunuo tano tisa hadi kumi dunia yote ni mali yangu, dunia ijawe na maarifa Mungu na maarifa ya utukufu wa Mungu. Are you there? Ufunuo umefika, Ufunuo tano tisa na kumi, mstari wa kumi tisa na mstari wa kumi, mstari miwili, mstari miwili hiyo. Are you there? Twende, twende Ufunuo, tuchanganye mafaili yote. Ufunuo tano mstari wa tisa, nasemaje? Nao waomba wimbo mpya wakisema, wasaili wewe kukitoa hicho kitabu na kufungua miuri za miuri yake, kwa kuwa ulichinjwa, ukawafidia kwa Mungu eh? Eh? ukamnulia kwa damu yako, ehe, watu wa kila kabila na lugha na jamaa na taifa. Twende pause. Kwa hiyo ameenda kona zote za dunia, kila kabila, kila lugha, kila taifa, kila jamaa, wote wamenunuliwa kwa damu ya Yesu. Alafu anakuwaje kumi, nasemaje? kumi eh? Ukawafanya kuwa ufalme na makuhani kwa Mungu eh? nao wanamiliki juu ya wanamiliki mbinguni, juu ya hao watu walioitwa kwenye kila kabila, wanamiliki juu ya wao watu walioitwa kote kwenye kila kona, wanamiliki juu ya kwa hao watu Utukufu wao utaonekana wapi? Juu ya tukomba hapo eh, juu ya nchi. Kwa hiyo kama ni kwenye kila kabila, kila jamaa, kila lugha, kila taifa, ina maana kwenye pande zote hao watu watakuwa na miliki walionunuliwa kwa damu ya Yesu, utakuwa ni ufalme wa makuhani, au ufalme ambao ni makuhani, au kuhani wa kifalme, kama kwenye wakako wa kwanza wa Petro mbili tisa. Ufalme wa makuhani ni dunia nzima, yeah, watakuwa dunia nzima. Amesema nao wanamiliki mbinguni nao wanamiliki mawinguni. Wanamiliki, wanamiliki wapi? Juu ya nchi. Mwambie mwenzako ni juu ya nchi. Wewe mwambie tena juu ya nchi, sio mbinguni. Unajua Wakristo wengi wakiwaza destiny yao au fate yao, huwa wanasemaga kule mbinguni tutaimba na Bwana, haleluya! Tutaimba na Bwana, haleluya! Tukizunguka zunguka kwenye kiti cha enzi, tutaimba na Bwana. Juzi kuna mtu mmoja alikuwa anachekesha, lakini alisema kitu serious. Wakristo wengi wanaamini mbinguni tutaenda baadaye, na kazi huku mbinguni ufanya nini? Ni kuimba usiku na mchana milele. Just think of that. Ni kuimba kwao, unaambia wanakwaya wameshafanya practice mbinguni, itakuwa ni five lote mbinguni. Angalia picha. Yule jamaa akasemaje? mimi naona wote tunateseka, asema. Mimi akasema mimi, mnajua sitaenda mbinguni, nitaenda jehanamu kwenye moto Nitaungua milele na wao watakuwa nasifu milele. Kasema wote walikuwa wanateseka kwa sababu kuungua milele. Nasema matatizo yakikaa nao muda mrefu, naanza kuyazoea. Kwa hiyo nitaungua milele, nitakuwa naungua naungua naungua mpaka nitakuwa sugu. Asa, baada ya hapo nakuwa sina vibe tena, maana nimeshaungua vya kutosha. Sasa, unajua ukikaa na matatizo mda mrefu yanakuwa kama sehemu ya maisha, inakuwa ni kawaida. Hapo sema na hao wanaosema wataenda mbinguni wataimba mwaka wa kwanza, mwaka wa kumi, mwaka wa mia, mwaka wa miaka mia mbili, mwaka karne moja, milenia moja, wanaanza kuboreka. <laughs> Akasema huku tumeboreka kuungua, huku wameboreka kuimba. Takuwa tumesema matatizo, watakuwa wamechoka nini? Kuimba kwa. Akasema mbinguni na duniani, so mbinguni na jehanamu, wote watakuwa wanafanya nini? Wanateseka. Nikasema hii ni kwa sababu watu wengi hawajaelezea vizuri. bubaadaye wamwamini, kuweka akili yako, nafikiri utakuwa naimba tu, kwa sababu Mungu anapenda sifa. Yehova, Yehova, Yehova, Yehova, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu. Kama utakuwa kwenye huu mwili utaota nini? Mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, sifa, sifa kwa Bwana, sifa, sifa kwa Bwana, sifa, sifa kwa Bwana, sifa, magoti unaimba staili zote, unaona tu uh, Kumbuka duniani kulikuwa na amapiano. Wambia Gabrieli tupige leo amapiano, Bwana atafurahi tu. Mwambia tupige nini, kwaito, naanza kutafutana <laughs> miaka na miaka Nasema tumechoka piano. Niliwahi kumsikia Awilo Longomba, lete sebene uh. <laughs> Makristo, Bwana Yesu asifiwe. <walezo> tutakuwa <laughs> na mavazi meupe Mbona mbona mjavaa mavazi meupe, amfanye mazoezi vizuri ya kwenda kuimba, nguo nyeupe pale iliyooshwa kwa damu ya mwana kondoo. Unajua damu ikoje? Ndo maana no, usichukue vitu literally. Ukichukua nguo nyeupe ukaosha kwa damu inakuwaje? Bora nyekundu. Damu, unajua damu Umewahi kuona nguo ikiangukiwa na damu hiyo, nyeupe inakuwaje au nyekundu? Na kama umevaa miaka elfu moja mavazi yaliooshwa, kwa nini? Kwa damu, mavazi gani yameoshwa kwa damu? Think, church, think, fikiri. Usisome alafu unajipa jibu. Asema kazi moja hapo ya hii kichwa ni kufikiri, sio kuteza shingo. Kazi ya hiki kichwa sio kuteza nini? Shingo kama mzigo unabeba kilo tatu za kuumiza shingo, miaka nenda rudi, kilo tatu inateza shingo. Kazi nyingine ya hii kichwa sio kunyoa na kuweka staili za nywele, ni kufanya nini? Kufikiri. Think. Don't worry, Biblia haiogopi ukifikiri, ina majibu. Watu wapendi kufikiri, ndio maana wakiambiwa kitu hajaelewa wanafanya nini? Wanabeba itakuwa ndivyo hivyo. Mwaminini Mungu, kuamini nini? Kuamini kuaminije? Hivyo hivyo. Hivyoje? Hivyo sio lazima uelewe, hivyo tu. Wangapo tayari kuimba milele? Amna, mko tayari? Sasa hata mtaimba korasi gani? Mtaimba wimbo wa mwana kondoo, taimba Mwana kondoo, mwana mwanakondo mwanakondo, twende kama mna hata kwaya zaifu kama anafanya mazoezi hmm. Mungu inabidi ajifunze lugha zote, dose doze, doze, dose, dose, dose, dose, dose, dose, zambea moyo hapo, wanaitikaga Dose dose dose dose Zambe ya moyo. Zambe ya moyo ni nini? Hawajui. Nisikia mtu mmoja anaimbisha wimbo akasema, kama ndama kama ndama kama ndama kama ndama kama ndama nikasubiri aruke kama ndama. Anasema tu kama ndama kama Unajua ndama wewe? Kama okay. ndama kama ndama kama ndama kama ndama kama ndama kama ndama kama hey. ndama kama ndama Kama hey. ndama kama ndama kama ndama kama ndama kama ndama kama ndama kama ndama Unamjua ndama? Nenda kafungulie mmoja nje kwanza, ndama mwenye wiki hivi, mfungulie geti uangalie kama ndama narukaje. Hapa mkiruka kama ndama tutawakota wengine nyuma kule ya ukuta. Wakiniona tunafurahi katika roho, huwa hawaelewi. Si tumemwangalia ndama vizuri <laughs> tunajitahidi bado kujifunza kuimba kama nini, watakuwa kama ndama wa mazizini ndio kwanza tunajifunza step ya ndama. Yes, mm. Tutaimba kama ndama kama ndama, tutaimba kama ndama kama ndama, tutaimba ndama. Najua kuna vitu vingine tunaviimba hatufanye, nainua mikono yangu na umeweka mfukoni Nyimbo nyimbo yatuimbi vizuri kabisa. Nyimbo, napiga magoti mbele zako Baba, hakuna Mungu kama we. Unapomtafutia sasa, nimezunguka kote kote na hujawahi hata kufika Mbea. Kote kote wamevumbua namna kutafuta, wanaangalia sikuza, wamevumbua namna kutafuta za, nimetafuta kote, kote. Hakuna hata, unamtafutaje Mungu hivyo wewe? Unatofautikana na yule anasema Bwana Yesu, uko wapi mpenzi wangu, rafiki njia gani umekwenda? ubekweta isaaseba uh. <laughs> kuna nyimbo na nyimbo ningekuwa na mabawa ota ninge unaenda kumdokoase watu milimani, mabondeni, kwa Yesu kapotea. Woo! watu na ujasiri Nakutafuta uonekani, njia gani umekwenda? Majua Yesu akisikia nyimbo zingine anasema hivyo, nabidi niandike noti nama. Ukitumia akili kidogo, unaweza ukawa na upepo wa Kristo kidogo tu nyimbo zao Tuimbe haleluya hosana na yawe, tuimbe. Imbeni sasa, amoja imba, unasema tuimbe haleluya hosana na yawe. Anzeni, mnaanza ipi? hizo ni ngapi? hizo tatu? Tunasubiri. hosana na yawe na yawe tuimbe haleluya hosa nana yawe, tuimbe haleluya hosa nana yawe. Hosana, na nana nani? Na nayawe na, na, na <laughs> maana yake nini, nisaidieni? Au mimi ndo nimezidi? Rafiki yangu mmoja anaitwa huo wimbo naitwa mchuzi mix. Kila kitu ndani, tuimbe kama zamani. Nyimbo za kuabudu tulijua, ni unaanza wa sifa, unaanza kwa spidi, alafu kwa kuabudu unapunguza tempo. Simenza nyimbo za kuabudu kwa, kwa nyimbo za vijana wengi sana wamemua, unamsifu Mungu hapo, vijana wengi mua. Na Mungu asikia, nasifiwa, nasifiwa, unamsifu au unamwambia matatizo. Vijana wengi sana wamemuasi Bwana. Wimbo wa sifa. Jamani naombeni, mpaswa mpimsha ya simama. Vijana wengi sana wamemua. Unaanza ku badilisha tempo sasa, naombeni kwaya, mtumishi anabia kusimama, tuimbe wimbo wa kuabudu, vijana wengi sana hizo itwa nyimbo zilizotukuza, zimetufanya tumekuwa watu wabovu. <laughs> just imagine, wimbo wa kuabudu. Kuabudu ni kutoa heshima kwa Mungu. Vijana wengi sana wamemuasi Bwana, alafu namwambia angalia sana, angalia sana. Ningekuwa mimi ni Mungu, ashukuru mimi sio Mungu, ningejibu ninaona <laughs> kwa hiyo yule ndugu akasema vitu kama hivyo. Nilipomsikiliza nikasema hili ndio tatizo la nini, kutoelezewa the fate of the world, what will happen after this life na Wakristo wengi hawana majibu, sio kwa sababu Biblia haina majibu. Tuko sawa, tulikuwa wapi? Dunia yote itajazwa nini? Utukufu wa Mungu. Utukufu wa Mungu utakuwepo pande zote, kwa mpaka leo. Kwa kusoma mistari haya yote, mpango wa Mungu kwa dunia ni nini? Mpango wa Mungu kwa dunia ni nini? kujaza mpango wa Mungu si wa kudestroy, ni kufanya nini? Ni kujaza na nini? Na kile ambacho ameumba nacho, dunia yote ijawe maarifa ya utukufu wake. Kama ni mali yake anajaza, anajazaje? We gonna see. Shida ni kwamba we want to see solution ya Mungu, lakini amesemaje? la Kutakuwa na perfect, Isaya anaona perfect world, lakini atajaza kutumia nani? Shina chipukizi kutoka wapi? Shina la yes.