Hiyo ni maji eh? Kwa kuzaliwa kwa pili, anaelea kutafsiri eh? Kwa kufanywa upya, ni kinafanywa upya roho yako na nani? Na roho Mtakatifu. Kwa roho Mtakatifu ndani yako, ni Mungu anatengeneza mazingira ya wewe kuwa safi, wewe kuwa umeoshwa, wewe kutakaswa, wewe kuhesabiwa haki Hivyo vyote ni kuwana mwenye roho wa Mungu ana kitu chochote kilicho bora ambacho Mungu anampa mwanadamu roho. Haleluya! I have the spirit of God. Ina roho wa Mungu ndani yangu, ina roho wa Mungu ndani yangu. Hilo ni la muhimu sana. Kwa hiyo tunakubaliana ya kwamba discussion ya Yesu juu ya maji ilikuwa ni kumuhubiria mwanamke wokovu, tukubaliana. Ambapo huo wokovu ni kupokea nini? Roho. Wakati gani? Baada ya ufufuo. Kwa njia gani? Imani, si kwa matendo. In fact, mbaya zaidi, ijapokuwa anajua matokeo yake ni hiyo, Yesu akumwambia yule mwanamke aachane na wale wanaume? Ayo? Umeona? Mmeona hiyo? Okay, tunajua ya kwamba atawaacha si ndio? Eh, sababu roho wa Mungu ndani yake atamsaidia lakini, hakumwambia aache wale wanaume. Sasa ukitaka kuokoka, acha wale wanaume kwanza. Unajua kwa nini atawaacha? Kwa sababu pale pale injili ilimkamata akaenda Samaria yote akahubiri injili. Iko sawa eh? ile itaanza kumpa hey, weka njia zako straight." Angalia alichokifanya hapo. Ni kama alivyofundishwa kwa Nikodemo. Nikodemo alifundishwa uzima, alifundishwa wokovu kwa kuanzia kwenye nini? Kuzaliwa mara ya pili. Iko sawa eh? Unajuaje kwamba Nikodemo amehubiriwa ame wokovu? Kwa sababu wengine mpaka wataje neno kuokoka, ndo anaelewa kwamba wokovu umehubiriwa. Unajuaje? ni kwa sababu alivofika kumi na sita alisemaje? kwa maana jizimu, pay attention to maneno yangu, alafu nionyeshe wokovu. Kwa maana Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Amwamini eh. Kwa maana Mungu akumtuma mwana ulimwenguni ili aje kuhukumu ulimwengu bali ulimwengu uokolewe. Wokovu tayarie, kwa namna gani Mungu anaokoa roho ndani ya mtu. Kwa hiyo wokovu sio jambo tu ambalo Mungu amekusamea dhambi at a distance amenisamea dhambi no. no, no, no. Haishii pale. Msamaha wa dhambi unakuwa na fakti yake. Fakti ya msamaha wa dhambi nini? Roho wa Mungu yuko ndani yangu. Kwa nikisema, ndio maana wengine hawaelewi kwamba wamesamehewa dhambi namna gani. Msamaha wa dhambi ni kupewa roho wa Mungu. Ngoja nikwambie kwa, yani nini? Yesu anahubiri msamaha wa dhambi, alafu Yohana anasisitiza kuwa na roho ndani yako, kwa sababu kwa Wayahudi ukimtaja Mungu ni mtakatifu sana, na Mungu akai mahali palipo pachafu kwa sababu ya mentality ya nini ya dhambi. Kwa sababu walikuwa wamekaa chini ya sheria na sheria huifukua nini dhambi, na kuikuza kwa hiyo, ukiwaambia Wayahudi roho wa Mungu roho wa Yehova, hey, yuko ndani yako, asea shindwa shindwa kabisa, mimi najijua, hawezi kukaa wapi humu maana nahumu kumebomoka ndio maana ili umsaidie Myahudi inabidi uanze nini? amekusamehe dhambi zako zote Amekuhesabia haki nje na matendo yako, ili ajione ya kwamba kumbe Mungu amefuta Sorry. Kumbe amefuta kama amefuta, maana yake dhambi zangu ni ikaa blank. No, not there. I am clean. Alafu kimwambia, sasa umekuwa makao ya roho, anasema it makes sense. Sasa kimeo kimefanya nini? Kimeondolewa. Kwa kinachofanya wasiamini kwamba Mungu anaweza kukaa ndani yao ni nini? Sin, sin and sin conscious. Kwa mtu ambaye, kwa mfano, mtu mkristo ambaye ameishi kwenye legalism, kwenye waliofundishwa sheria, waliofundishwa kujitahidi kwa matendo yao kumfanya ili Mungu aje kwao, wajioshe, wajitakase, walie, walale mlimani miezi mitatu, miezi kumi, ndio Roho aje, wajioshe kwanza mpaka dhambi. Wanasema tukitaka tu watakatifu, wanakaa kwanza mlimani, wasione tena mjini, maana mjini wanaweza wakakwazwa. Akipita mwe sketi fupi, akasema akasema, yeah, nimeshaharibu, anarudi tena mlimani akirudi anakuta mwanamke amenyanyua ameka, asemaje? Ni nimeharibu roho hayupo, anarudi na mlimani. Ndio maana wengine walisemaga mahali fulani, sitawataja ni wapi, wakasemaje? Bora tukae huku tu, roho anatufurahia sana huku, tukishuka kule chini dhambi zimejaa. kwa hiyo Akija huku huko mlimani, anakuja iko pampu, anaweza kukemea mapepo yakatoka. Anakemea wiki ya kwanza, wiki ya pili, akasema mate yamedondoka. Aya, umletee mgonjwa, haponyi tena. Akasema jana iliangalia TV, akapita mtu mwenye sketi fupi, hapo akawa anacheza, akasema siwezi tena ha. Inabidi anukuu mistari kabla hajafika chini, nimeagana na macho yangu, nawezaje kumtazama msichana? Ghafla macho yakasahau maagano, akatazama. Sema sasa, mwingine alimaliza, nasema haya mambo ya imani magumu sana kufanya kazi, kwa sababu alifundishwa wokovu wa kufanya nini, wa kujitahidi. Ukianza kumfungua anasema, kwa hiyo unataka nitendetende dhambi? Sasa hizo unazotubia kila siku unazitoa wapi? Hizo unazokimbilia nazo mlimani kila siku kwenda kumwambia Mungu, "Oh, ninajiosha, ninasafisha macho yangu kwa damu yako. Ninaondoa kila aina ya vitu nilivyoviona. Ninafuta kwenye medulla oblongata, kwenye cerebellum na cerebrum. Ninaondoa nyuma, nyuma ninaondoa kwenye vibao vya moyo wangu. Ukirudi mjini tu." Piu. Umegundua kwa nini wengi wanahubiri sana mavazi? Ni kwa sababu wanateseka, sio kwa sababu nyinyi ni wenye dhambi wanaovaa suruali. Ah ah, mmoja aliniambia juzi, ninapenda kufuatilia, nilipogundua kwamba haupingi suruali, nimekukataa kwa mimi. Yeye akiona suruali surualini, huyo akaishi mbingu ya kumi na saba kwa sababu aki anani, kama Mungu aishivyo, wa wanawake wataendelea kuvaa suruali, wanaojua kuvaa vizuri na wajua kuvaa vibaya. Ukitaka hama ulimwenguni, na ole wako, uitwe kuhubiri Marekani, unapita pale Miami Beach watu wamejianika pypu uta pu shindwa pushindo pushindo pu, shindwa pu, ukipita siku mbili tatu unagundua wendo una shida, watu wamevaa madera na ni wahuni. Dera limekaa kuanzia hapa mpaka hapa. Niulize mimi nimekaa Tanga. Sio, sasa sema watu wa Tanga. Nimesema niulize nimekaa Tanga. Eti nimekaa Tanga pale Muheza, mtumishi wa Bwana. Kuna dada mmoja alikuwa muhuni, sitamtaja jina. Ila akivaa dera, amefunika na huku anaonekana macho tu. Ila ukitoka kule, mwalimu za saa hizi kanakoka sauti yako nasema sasa naenda kufundisha au nipeleke lakini ni amevaa amejifunike gubi gubi, ila kimeo mafuki mafasi ndio yasababisha watu wahuni <laughs> kwa mtu najisi kila kitu kwake ni najisi. Najii nikuambia watu wahuni, ikwamba tu watu wanajifanya. Ukweli ukweli ukweli, nikwambia ukweli, ukweli. Kama mtu ni muhuni, hata uvae dera uvae uvalishwe na mabati ninakwambia ata, imagine atabomoa zile bati <laughs> atakuja na diagramu, kwa sababu shida iko wapi ndani badala ya kutengeneza huku ndani. Watu wanainga kontrol wengine. In fact JFG ni sehemu ambayo watu wanajitahidi kuvaa vizuri sana, kwani kuna mtu amevaa ovyo ovyo hapa? Hata ukimkuta mtu amevaa suruali, yuko very decent, lakini wanajua hawavai suruali kwa sababu wanaogoa kwenda jehanamu. Hapana, unaweza wakavaa huko decent tu, kwa sababu tumegundua ya kwamba unaweza wakavaa dera na ukawa muhuni.com. Shetani anaandika notes namna ya kwa muhuni na una dera lako. In fact utafiti ulifanyika nchi ambayo wana sheria kali juu ya tabia mbaya, ubakaji ulikuwa mkoa wenyewe, nchi walikuwa wanabakana, kisha kwa vutia ni nini? nauliza rep rate ni kubwa kwenye nchi ambazo watu wanavaa vizuri, kwa maana ya kujifunika, kwenye nchi ambazo nafanya nini? Wanavaa ovyo. Unajua watu wamezoea mapaja yanapita pita hivi, wamezoea. Ila sasa hawa ndugu ambao hawaonagi barabarani, haionekani wakishika simu hivi, wakaingia Facebook, mate anaanza kudondoka. Hivi unajua, kinyaa, kinyaa sio halisi e? Kinyaa sio halisi ukitaka kujua, mtoto wako aweke mzigo hapa, halafu brother yako aweke mzigo hapa. Ukiambiwa ni wa mtoto wako, kinyaa giji. Ukiwambia ni a bro inaanza kutoa harufu hapo hapo, kweli si kweli? Kweli si kweli? Unashika kabisa una- unafuta ya mtoto kabisa, unafuta ume relax. Ngoja sasa waambie mtu mzima, unamfutaje? Unawaza, unajikaza, una sabu. Kinyaa ni nini? Kinyaa ni nini? Hey, unaona kabisa mtu mzima mtoto ameingiza juisi mdomoni, amelamba. Alafu mtoto akilamba, anachukua, anaweka. No, kinyaa. Ngoja aone, bro fulani ameweka, alafu ushika nae. Immediately, ina virusi, ina bakteria, ina kila kitu <laughs> mana, na ndio maana mimi namuogopa mtumishi anayekemea uzinzi sana <laughs> naomba niache Akizunguka tu sketi suruali, jifunikeni jifunikeni jifunikeni jifunikeni. Shida ni nini? mtumishi uki, uki, akisoma Biblia akiona sehemu imeandikwa wazinzi, anakaa pale. Peleke ohayo, tutamuokota yaani ataacha huduma atapotea kabisa. Wajua kwa nini? sin Your battle is in you. Kristo angejaa, ukifungua kinywa Kristo, kifungua kinywa Kristo. Kwa nini unaona hukumu juu ya wazinzi tu peke yake? Kwa sababu ndio kinachokutesa. Yaani Biblia imejaa makorokoro mengi. Angalia, wasengenyaji wanaliharibu kanisa hajawahi kusema wahi kusema, na watu wameacha kuja kanisani kwa sababu ya dada fulani anayesengenya, na huyo dada hatengwi. Hey, ngoja dada fulani anaya, why, why, why are you kimekuramba? <laughs> <laughs> watoto mjini wasemaje? Aisifiaye mvua imeonyea. Bro, suruali ilikufanyeje? Anakumbuka alipoanguka fom 6 alipokuwa amewaka kiroho, alafu gava, siku moja akaakasema kuanzia leo, mimi na sketi, mimi na suruali mbalimbali ya yeah. Biblia inafundisha kuvaa kwa adabu kabisa lakini kwanza kuambia mwanamke akivaa suruali atenda jehanamu na wenyewe ni kosa Wat, na watu wana hasira. Mtu kaandika ese, kuna wakati Malisa alichukua ese, ese yangu moja niliyoandika juu ya suruali na sketi, nikaanza kuchambua ese nzima. Ese ina akili, sema ina akili ile. Mimi nikiacha kuiangalia kiroho nikaangalia intelektuale, ina akili. Watu walisoma walinitafuta Watu wanaasira ni wajua, yule anayejua kutukana ni dhambi alisahau, akanitukana, aliyekuwa ananiita kashetani kadogo, kaniita shetani Frimason, niliitwa majina <gulitura> na niko hapa amna mahali iliyotoboka, ni <gulitura> nini? suruali nikasema nilimjibu mmoja nikamwambia hivi alipoandika maandishi ya asira juu ya suruali akaandika yaani unajua akasema nina uhakika asilimia mia moja sio tisini na tisa maana yake nachoenda kusema ni yenyewe perfect akasema mwanamke anayetumia suruali hawezi kuingia mbinguni sema labda akitubu akitubia dhambi zake nikamjibu kwenye hiyo sijaonyesha hiyo ndio mjibu sijaposti nikamjibu nikaandika pale chini nikaambia eh, bro hii ni hatari sana kwa kweli suruali ni noma yaani kila ambacho Yesu amefanya kwenye kufa na kufa kwake Yesu akiona suruali anachafukwa anasahau damu yake anasahau ya kwamba alitoa ukombozi wa milele na kwamba wa, aliwaokoa watu milele. Akiona suruali anasikia kichefuchefu. Mungu yule ambaye ukiwa bafuni anakuona, Mungu yule ambaye ukivaa vyuma anakuona mpaka kwenye maini. Sasa ukivaa suruali anasikia hasira, anawambia malaika, funga gati la mbinguni, kuna kivaa suruali kimekuja. Mungu anasikia kuchanganyikiwa an yani, ukivaa suruali hasira za Mungu zinawaka. Ukivaa suruali Mungu ana paniki. Unajuaje Mungu wao ana paniki? Ni kwa sababu watumishi wake wana panic. Hiyo ni expresheni yani, Mungu wao anavyopaniki akiona suruali. Unajuaje tabia ya mungu wao? Watumishi wake mapanikio ya watumishi wake ndivyo alivyo mungu wao, kwa sababu tunajifunza kwa baba namna ya kuenenda. Watoto wapendwao majifunza kwa nani? Kwa baba. Mnafanya mimetes, mnafanya nini? Mna copy paste. Kama mungu anacheka tuacheka, kama ana hasira tuna hasira. Mungu wao akiona suruali anavuta bangi Anachanganyikiwa, anasikia kuchinja. Dada wewe, hauwezi kuingia mbinguni, ulivaaga suruali, na hiyo dhambi ya kuvaa suruali hukuwahi kuitubia, toka nje. Sema nini? Suruali ni nguo moja iliyokuwa sketi ikachanwa hivi ikafu, ikashonwa hivi ikashonwa hivi, sasa hiyo nguo imeharibika. Anasahau Eloi, Eloi, la masabakitani. Anasahau Mungu wangu, Mungu Mungu mbele, acha Mungu, Mungu. Anasema Baba wasamehe, maana wajua alitendalo. Anasahau kwamba Mungu anasamehe. Suruali nikasema, hakika kwa watu wengine suruali ni mungu, hasa ikivaliwa na mwanamke, hiyo ni dhambi ya kukufuru, tena hiyo kukufuru Sio kama alivyokufuru Paulo, akasamehewa ni dhambi sio, na msamaha ni eternal condemnation. Suruali sasa, bora hao suruali na kusuka mlioweka. <laughs> mama mmoja, askofu moja, aliambiwa aliambiwa, askofu, mke wako anapenda sana kuweka nini, dawa, atakupeleka jehanamu. Nasema kuna dawa zenye nguvu ukipaka nywele dawa unawapeleka watu jehanamu. Nikasema kumbe kupeleka watu jehanamu ni rahisi, paka tu nini dawa. Sa, kweli ndio wanasema njia hiyo ni pana. Umegundua utetezi, ndio wanasema njia hiyo ni pana iendayo nini mautini. Yesu uzima wa milele. Roho wa Mungu akae ndani yako milele. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Hata hao nuru ya Injili itawafikia, giza litaondoka na wataona uhalisia wa kile ambacho Kristo atakifanya. Haleluya! Unaweza ukakemea uvaaji mbovu bila kuwaondolea watu hakika wokovu, si ndio? Eh, Biblia inatufundisha tuvae nini, modest dress Vaa vizuri, vaa kwa heshima, vaa mazingira ambayo hautaonekana kwamba una nia nia mbaya, si ndio? Sababu kuna uvaaji pia ni noma. Mtu anajua umbo lake ni ambu cha hamba barahati, halafu anavaa nguo ambayo unaona kabisa hapo mawingu na mvua, mawingu na mvua, matangazo. Mtu anavaa nguo unaona kabisa mi, michoro ya mapangoni imekaa, unapeleka hapo. Bwana <laughs> asifiwe. Nia yako inakuwa kwa ajili ya kufanya nini? Unavaa mavazi kwa ajili ya kumtukuza nani? Mungu. Hauvai mavazi kwa ajili ya kuondoa kukogopa kwenda jehanamu. hakuna nguo itakayopeleka jehanamu kwa sababu hakuna nguo itakayokutoa jehanamu pia. iko sawa eh? iko sawa eh? kwa uvaaji wetu, mwenendo wetu, utoaji wetu, kila kinachojua kumtukuza nani? Baba yetu. Kama kuna swali mwamini anajiuliza, huku kuenenda kwangu kutamtukuza Mungu, that's the simple question. That's a simple question. That's a simple question. Iko sawa eh? Iko sawa eh? Iko sawa eh? Iko sawa eh? Yeah, ndo maana watu wengine wakienda Wamasaini wanaolazimisha Wamasai wavaa sketi kama vile ukivaa rubega hauwezi kuokoka. Hmm. Anyway, tuachane na manguo maana najua kuna watu wameshaondoka online hapo sababu wamekwazwa Nawajua mapepo mengine unayakwaza, unayakwaza. Na mimi nikihubiri kitu ukikwazika, kama ni kweli, nasema tena, sababu dawa ya mapepo mengine, unawatoa kufanya nini? Kwa kusema sana. Angalia, unasikia hasira, alafu kaa chumbani, unasema, lakini ka kijana sikakubali, ila kana make sense, unaelewa eh? <laughs> nashukuru Mungu wa kwamba sitafuti kukubaliwa. Shauzaga hiyo kazi siku nyingi, nilikubaliwa Tanzania sana, baadaye nikatupilia hiyo mbali. Sasa hivi eh, ni Yesu hoye. Aleluya, aleluya. Tumeelewa mpaka hapo. Kwa Yesu alichomwambia Nikodemo na alichomwambia mwanamke ni kitu hicho kimoja, wokovu unapatikana kwa sababu gani? Kumwamini Yesu Kristo unapewa nini? Roho wa Mungu ndani yao. Kwa wokovu ni kazi ambayo ina substance, inaitwa nini? Roho ndani ya yule aliyeokolewa kwa Mungu. Wakuokoi na kukuacha mahali fulani, akikuokoa anakupa roho wake. Wangapi ana roho wa Mungu hapa? Pastor Chris aliwahi kuitengeneza wimbo na watu wake wasema, you have the very best. Ko sisi sio my box. He gave the very best, you give us your very best, you gave your spirit. That's very important, the spirit. Kwa tafsiri mojawapo ya mtu aliyeokoka ni ana roho wa Mungu ndani yake. Hiyo ni identity, roho ndani yake. Haleluya! Ngai bana roho wa Mungu hapa. Wangapi wa mabox tupo hapa? Wangapi wana roho wa Mungu hapa? Wangapi wana hakika ya kwamba na roho wa Mungu ndani yangu. Na usisahau hiyo hata siku hii moja. Lengo la mafundisho potofu ni kuondoa hakikisho la Mungu kwa ndani yako. Wa Korinto wa 1:6:17 aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, ametunga namna gani? Milele kuna ndoa mojawapo isiyoweza kuvunjika milele, ni muunganiko wa Kristo na mwamini kwa roho hiyo, haina until death do us apart, kwa sababu hata kifo hakiwezi kuondoa ha, hawezi kuogopa sasa. Ni kifo itakuaje wakati anamfufua Lazaro alisemaje? Alimwambia mtu aniaminie mimi, Yohana kumi na moja ishirini na moja, hata ajapokufa atakuwa anaishi, kwa sababu maisha ya Mungu hakatizwi na mauti, kwa sababu Yesu aliwahi kushinda kifo na mauti. kwa muamini, akifa amebadilisha address, hayuko hapa, yuko mahali kwengine, lakini mwamini huwa hapotei. Kwa nini? amwaminie yeye, hapotei, hahukumiwi, kwa maana jizii Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwana wake pekee, ili kila amwaminie angalie, asipotee no perishing. Bali ayo na kitu gani? Uzima ambao unaenda milele, aiyonos eteno. Nimuuliza watu siku moja waliokuwa wanabishana bishana juu ya kupoteza wokovu, nikamwambia, how long does everlasting last? Kiingereza tu na unakuta bunju lina ai ya English linashindwa hilo. Unaweza ukapota wa mzima wa milele na ukapoteza How long does everlasting life last? Eti jamani. Nimesema Kiingereza jamani. How long? Ukiambiwa nimekupa hii gari ni ya milele. Ikifa kesho sio ya milele. Hiyo ni gari ya nini? Ya kitambo. Ukisema hivi, ukinywa maji haya, hautaona kiu kamwe. Nikiona kiu, ulinidanganya. Kwa discussion ya Yesu na mwanamke Msamaria, tukubaliane ilikuwa ni discussion ya uongo, alikuwa anamchora, au alikuwa anamwambia ukweli? Naomba tuongee hapa. Alipomwambia ukinywa maji haya, mwanamke mwenye akasemaje? Sitakuja tena kuchota. Siji tena kuteka huku. Hii ngoma inakuwa inafanya nini? Imeisha, ni deal done, case closed, settled forever. Akamwambia ukinywa maji haya, sikiliza maji yote ulimwenguni ukinywa utahisi kiu tena. Mtu aliyekunywa maji anaitwa roho wa Mungu ndani yake, hiyo ni kazi moja yenye effect forever. Sio maneno yangu, ningetaka hata na mimi ukinikwaza nikunyang'anye, ila siwezi <laughs> kwa sababu aliyetoa roho wake ni mtoaji mkarimu. Unajua mtoaji mkarimu eh, unajua siku hizi bwana, watu sio wakarimu Mkaka unamnunulia dada vitu mkiwa bado mnakonya vitu vai pale nini na nini halafu mkianza kutofautiana, mkianza chana, na dalili ya kuachana unaanza kukusanya vitu vyako kimoja na ile iPhone nataka nikaongezee kitu fulani, unaichukua ile, unachukua dada. Siku anaachwa kila kitu kimechukuliwa, unamfanya Yesu aonekane kama naue mwanaume muhuni. Ndo maana Biblia inasema karama za Mungu hazina majuto wala mwito wake. Kusoma kwenye vashini nasema aje, the gifts of God are without repentance. Kwa Mungu wa tubu, akifanya jambo. Sio hiyo tu. Vashini mwenye nasema aje, the gifts of God cannot be revoked. Unajua no kurevoke, maana yake unaenda una trigger ili irudi square one. Haipo. Thank you, Jesus. Thank you, Jesus. Asama, what a wonderful Savior do we have. Unajua kuna watu wanaimba amazing grace, so wakimaliza kuimba amazing grace wanasema kuna, kuna watu wataona mbinguni hapa, na hiyo amazing grace na amazing, kitu gani? Angalia huyo, angalia <laughs> maji aliyo hai na I thank God nakwamba Yesu alikuwa anajua najua communicator mzuri sana ndio maana unaambiaga watu Mungu anajua kuwasiliana kuliko mtu hawa yeyote. Anajua kuchagua misamiake ya kutumia wakati anamfundisha Nikodemo juu ya kuzaliwa upya juu ya uzima wa milele juu ya wokovu, aliamua kuchagua kuzaliwa mara ya pili, akijua kuzaliwa kikawaida kimwili huwezi ukasema nimetukia umwenezaa Naomba tubonyeze sehemu turudi upya. Hakuna mtu anayeweza kutriga kuzaliwa kwake ili arudi akazaliwe tena mara nyingine. Hata Nikodemo alishasema, awezaje mtu akiwa mzee arudi tena azaliwe upya? Kama kimwili haiwezekani. Kwa nini waliozaliwa kwa roho wanapoteza wakovu? Kwa sababu there is one thing about kuzaliwa. When done, it cannot be undone. Kwenye kuzaliwa, hata kama umpendi mama yako, umpendi baba yako, hupendi namna ulivyozaliwa uliyozaliwa, hupendi hospitali ulivyozaliwa, hupendi mazingira uliozaliwa, hupendi nchi uliozaliwa, haina control plus z. Nasema hapo mm, nimetype vibaya mm, control, mm, z. Unasikia? Isu ni kwamba ulipokuja kwa Yesu, hukuja na ushirikiano, ulikuja umechoka, umetota. Hukuja kusema nimekuja kusaidiana, tupendane. Hakusema ulipatia nikupende. Hata unaposikia hasira, hapo ni kama ulivyokuwa mwanzo. Oh, unapojitahidi kunachukua na kataa wokovu nakataa na uzima wa milele. Asema hata usipomwamini yeye anadumwa kuaminiwa. Kwa sababu siku ya kwanza alikanyaga bato naitwa, ukiingia kwenye nyumba hii kuna mlango wa kuingia, hakuna wakutokea aleluya. <laughs> hakuna wakutokea yeye hajakuambia hivi ukiokoka ukiwa mwaminifu, usipoongea ongea, nitakuwa na wewe. Awesemaje? sitakupungukia wala sitakuacha kamwe kabisa. Nani amesema? Mungu. Mungu ajua kubaki kwenye neno lake, ndio yeye ni mwaminifu. Amesemaje? sitakupungukia wala sitakuacha kamwe kabisa. kwa hiyo wewe unaweza kutaka kuacha, ndio yeye atakuacha? Hapana, kwa sababu yeye ni nani? Mungu mwaminifu. Natumembaji, hakuna Mungu mwaminifu kama wewe, kwa aliyesema. Ha, Mungu hajasema hivi ikiwa hautaleta mdomo mdomo na, na asema, hata unapojihisi pe, uko peke yako, yeye yuko pamoja na wewe. hata unapohisi wewe mwenyewe umemwacha, yuko mashariki au yu magharibi, yeye ni mwaminifu, kwa sababu wokovu ni uaminifu wa Mungu, sio uaminifu wa mwanadamu pamoja na Mungu, pamoja mm -mm. hata kile anachoita kumwamini Mungu actually ni kuamini katika uaminifu wake. Kwa maana wa Efeso Paulo anasemaje? Mmeokolewa kwa neema. Hiyo neema ni utoaji wa Mungu kwa njia ya imani, ambayo haikutokana na nafsi zenu; ni kipawa cha Mungu. Nasemaje? wala si kwa matendo, mtu awaye yote asija akajisifu. Kwa hiyo kuokoka ni kuja katika uaminifu wa Mungu. Alisemaje Yohana 10:28? nami nawapa uzima wa milele angalia, uzima wa milele wala hawatapotea kamwe. Akasemaje? wala hakuna atakayewapokonya katika mikono yangu. Neno pale Kigiriki, kusoma Kigiriki, hajatumia wala hakuna mtu, hajaekwa mtu, asema hakuna, maana yake nobody, nothing, no time. Wala hakuna atakayewanyang'anya kwenye mikono yangu. Kwa hiyo hata wewe mwenyewe ukijinyang'anya. Sasa wengine wapo hawajawahi kupata watoto. Unajua mtoto David akamwambia we sio baba yangu. David, David akasema by the way, wewe sio baba yangu. Hmm, nimekataa usiwe baba yangu kwa sababu jana ulinifokea. You you are not my father. You are not my father, my father hata aseme mara elfu moja anajikuta ameshikiliwa hapa, anarusharusha miguu, anabebwa kuelekea kwenye gari. you are not my father. Tulia wewe. Kwa nini? Uaminifu hautokani na yeye, ni mimi. Yeye alituzaa, anasemaje kwa kupenda kwake mwenyewe alituzaa sisi mara ya pili. kwa kupe, alituzaa. Aliyekuzaa amekushikilia, unarusha rusha miguu rusha miguu migu kulia kushoto, lakini umeshikiliwa kwa sababu yee kudisu, oh. Kwa sababu, kwa sababu yeye hawezi ku kwa sababu alikokoa kwa dhabihu ya milele. Hiyo ndio kazi ya Mungu. Kazi za wanadamu hacha ziyumbe, lakini kazi ya Mungu ina nguvu. Ukiangalia neno pale alivyotumia kwenye Yohana 10:28 Yohana pia ndo ameandika hayo mambo ya uhakika. Yohana 10:28 asema nami nawapa uzima wa milele wala hawatopotea kamwe. Kiingereza anasema, they shall never perish. Neno never pale, actually Kiswahili kingeweza kimelegeza never. Ina maneno mawili ya Kigiriki ambayo yana double negation, yana kataa mara mbili, oi me, maneno mawili oi, moja inaitwa oi me kwenda, oi nyingine inaitwa me Mo, ina oy, ina me, me. Maneno mawili oi, maana yake oi na me, maana yale maneno ni hizi: maana ya kwanza imefunga swala la uwezekano, ikafunga swala la muda, ina maana mbili not at any time alafu not by any means, oi me, not at any time, not by any means. Wacha niseme Kiswahili, maana yake nini? Haitatokea muda ikawezekana, au alafu nyingine ni nini? Haitatokea namna itawezekana. Kwa maana yake, mbinu za kupoteza hazipo, muda ambao utapoteza haupo, kwa sababu kitu hicho kimefungwa kwenye umilele namba moja, na kwenye nguvu ya Mungu namba mbili. Haleluya, najua kuna mistari watu tumiaga tumiaga ku, ku kuharibu, haribu wokovu. Ndio maana nikaamua kuandika kitabu cha yanipasa nifanye nipate kuokoka. Lengo la hiyo kitabu ilikuwa sio kufunsha wokovu peke yake ni kudiri na vimistari vinavyochukuliwaga nje ya muktadha kuondoa watu wenye uhakika wako. Hallelujah! tunaelewana mpaka hapo, that is very important, hiyo ni know, jambo la, la msingi sana that that is is very important, that is very important. Kwa hiyo katika uelewa wako wa discussion ya Yesu na mwanamke Unaona, kuna uhakika mwingi sana, kuna uhakika mwingi sana. Kwa hiyo yule mwanamke, kaa nikwambie, naomba nikwambie ukweli. Wengi wenu hapa mlianza kupata ujasiri wa kuhubiri injili baada ya kujua uhakika wa wokovu. Mlikuwa makanisani miaka mingi, hamkuwahi kujisikia kuhubiri, lakini kuna kiherehere kilitokea ndio maana wengine nyumbani kwao wamepigwa manuva moja matata, kwa sababu walipoelewa wakaona, mama yangu baba yangu wakaenda wakasema, waliposema, wakaanza kumwambia umechanganyikiwa, kwa sababu uliambiwa sasa umeokoka, uliambiwa tu njoo kwa Bwana Yesu. Eh, Bwana Yesu, mimi mwenye dhambi, mimi mwenye dhambi nakubali ya kwamba nakubali kwamba, futa jina langu. Wakati ule ulikuwa na nguvu za kumwambia Mungu, futa jina langu, futa jina langu, andika jina langu. Mungu anasikiza tu, asema yeah, asante sana kitenzi kiongozi Andika jina langu sasa, na unatoa ahadi kana kwamba wewe utakuwa na nguvu katika wokovu huo. Ndio maana hizo sala za toba umeziomba nyingi sana. Futa jina langu, futa jina langu, andika jina langu, andika jina langu. Ukaongezea pale mbele, namukataa shetani, namukataa shetani na kazi zake, so, na kazi zake zote so, jioni haifiki unapiga moja ya kazi ya shetani. Ndio maana wengine inabidi waokoke kila mwaka sababu gani? Walishirikiana na Mungu kujiokoa. Actually, miaka mimi nimeokokeshwa hiyo sala mara saba, zaidi ya mara saba. Mara hizo zote saba nilikuwa namwambia Mungu cha kufanya. Futa jina langu, futa jina langu. Andika jina langu, andika jina langu. Baadaye nimekuja kusoma, nikatafuta kitabu cha hukumu sija nilikuwa namwambia Mungu andika hana. Mungu hana kitabu cha hukumu. Hasa Mungu hana tabia kurekodi makosa, ndivyo Biblia inavyosema. Kama wewe Bwana ungehesabu maovu, nani angesimama? Na tabia moja kubwa ya upendo nini? Upendo hauhesabu mabaya. Unajua kwa nini familia nyingi na ndoa nyingi na mahusiano mengi yanavunjika? Kwa sababu anarekodi nini, they take record of wrong. No, no, kosa lako la ngapi hilo? Siku Mungu akiamua hivyo, dunia itawaka moto ya kwamba <laughs> hilo la ngapi hilo. Lakini kwako kuna msamaha, ili wewe uogopwe nini, uogope maanake nini, ili wewe uheshimiwe, uheshimiwe, uabudiwe Utukuzwe hicho ni kitu ambacho wanadamu hawawezi. Wanadamu wengi wanastruggle kufanya nini? Kutohesabu maovu. Mungu anastruggle kutohesabu maovu, na mwanadamu anastruggle kutohesabu maovu. Maana yake Mungu na wanadamu anatakiwa waingie kwenye shule ya ukuaji wa kiroho ili tujifunze kusamehe. Inabidi Mungu awe top notch kwenye kusamehe, asihesabu maovu. Heri wale waliositiriwa dhambi zao Umbili mmoja akasema nina uhakika mbinguni kutakuwa na screen na dhambi za Mungu, anakaa anaangalia dhambi za watu alizozifia, asa apostol, mmm, rudi nyuma kidogo pale muone pale, hebu rewind pale, akasema kuna wengine wataenda jana moja kwa moja kiangalia filamu. Nambia, itakuwa ni LG, Sony, Hisense au quality gani? Mungu anaangalia kabisa na skrini anaangalia sasa, eh? Kwa kweli nimemwaga damu ila da nah, hii dhambi imepenya hii. Sasa nina hakika mbinguni kutakuwa na skrini. Unajua, hata huyo mtu ajui maana ya mbinguni. Sasa mbinguni ni spiritual reality tayari anawaza physical place ambao Mungu anakaa naye anakula wali pale na pilau, anaangalia e, naomba nimechoka. Mungu ana kitambi kiko hapa akita, na Yesu yuko hapa na Roho Mtakatifu yuko hapa na malaika wamezunguka, sema hembu mmm, rewind hiyo mkanda rewind hiyo mkanda Mungu. Acheni kumleta Mungu kwenye levo zenu. Mungu sio levo zenu. Mungu ni levo zingine. Mambo mnayotesekea, kwa sababu kuna watu wanatamani kuficha kwenye matatizo. Unajua kuficha, fichari, kutoa featuring kwenye shida za watu, ndio maana umbea kibao. Wanafikiri Mungu na yeye ni mbea, kwa wanafikiri kuna screen mbinguni. Hatari sana, asante Yesu. Sema asante Yesu. Kwa hiyo kuna uhakika mwingi sana kwa ukisoma kwa Yerusalemu discussion na muda kidogo kufanya discussion ya Yerusalemu na Samaria. Hallelujah. Mwambie mzee wako, yanakuelewa lakini, au unacheka tu? Hallelujah. Thank you Jesus! Tukisikia maneno haya, tunasikia kiu ya kumtumikia mwanamke mwanamke ajawa condemned, amefunguliwa tu. Moyo wa Mungu ulivyo ajabu! In fact hakuambiwa akafanya uinjilisti, kiereere cha uinjilisti kama siku hiyo ulipo ulipoelewa ukasikia kitu kimezibuka pa, ukaona uhakika wa wokovu, kiereere fulani kikakupata. Hicho kierehere kilimpata mwanamke Msamaria pale, kakaenda mtani, kakaanza kuongea, nimemwona sasa aliyemwambia mambo yangu, haogopi aitajilili shk Shame. Shame. Shame. Aibu ikamwondoka akaanza kubiri mtaani, mwinjilisti wa siku hiyo hiyo. Hey, haleluya, ah, ha, jamani, mtu akiokoka siku hiyo hiyo akielewa ukoka okovu, peleka uinjilisti. Mbona mwanamke Msamaria alileta mji wote kwa Yesu? Hasa kama mtu akaamini siku hiyo, kesho akaja nyanyomi kanisani. Yaani, nilienda nikamwambia sister akaelewa, nikamwambia bro akaelewa, nika kabla hajaanza kuchambua, mwanzo kuangalia kama ule ni mti, mti niepo, au sio mti ni yepo au ni parachichi. Hajajua haya yote, amejua jambo moja tu, uzima wa milele ni nao, hauondoki deal done. Nataka kila mtu awe nayo, usimwambie pause, pause, pause, pause. Mwache akiangukia pua, Bwana atamsaidia. Watoto wachanga wakianza kutembea, hatuambii angalia mtengenezee mm -mm. Nini njia ule mwanafunzi wako mwenye kielele cha kushea hicho kielele ni cha kiroho, cha kiroho, sa unaweza ukamzuia akaanza kujifunza vitu vigumu, akaanza kujifunza Kigiriki siku namrudisha uinjilisti hmm. Wapi? maana nondo zimejaa kichwani. Akisema sasa una, unaona neno pale repent ni metanoia, alafu ukiwa unafanya anagnosis pale, ukipita kwenye ototomio huu mstari ulitakiwa umaanishe hivi, kwa sababu neno la Kigiriki pale la msamaha wa dhambi ni aphesis, ambayo hilo neno aphesis inahusiana na neno lingine linaloitwa apolutrosis ukilichekile na apolotosis ni kwa sababu kuna sadaka moja ilitolewa, nini? Lutron Ukitoa lutron ile inakusafisha kusafisha, kusafisha, kusafisha, unaitwa apolouo huko polouo ndo kuwa mtakatifu. Unafanyiwa nini? Hagiazo ukifanyiwa hagiazo, ndo maana tunavo unavoonekana mbele za Mungu unakuwa kainos Kittis, new creation, unakuwa umezaliwa kutoka mbinguni, unakuwa umezaliwa um, unapiga una unapiga unapiga. Kwa hiyo sasa neema ya Mungu inaitwa karis, kwa sababu karis ni karisma ya mungu yenye kutoa Mungu akitoa hajuti. Kwa hiyo umepokea, Kwa hiyo umepokea soteria. Na huyu Yesu ndo soter. Na soter ni mfalme mwenye uwezo wa kuokoa na kutunza. Amekufanyia sozo. Okay. Yeah. <laughs> Ameelewa nini anasema, "Hey, that's deep." Deep what? Unaanza kumrudisha sasa kwenye kushare, share kwenye lugha yako ya kawaida yale mambo chache, kama alivyokuambia siku ile. kwani uliniambiaje siku ile? Asha sawa. Asha sawa. Nenda mwacha akahubiri, akipingwa, unarudi naye unamwambia, sasa inabidi uombe ujasiri, eh, ujasiri na nini Unafanyaje gapapa? Unasikiaje hapo? Tuna ujasiri na usemi. Haya, na ujasiri na usemi. Ya, ya, siogopi nikipingwa. Ya. Biblia inasema watakapowashtumu, wakasema neno lote baya. Biblia inasema furahini na kushangilia. Haleluya. Ya. Tunarudi tena mtaani, unaenda unawaambia tena, unapingwa, unarudi tena. Lakini naona tumetupingwa na watatu wameelewa wawili, unaona, furahia hiki kichotokea sawa sawa nadi no, uinjilisti anaanza kwa na wana wanafunzi, lakini usimzuie. Yesu akamwambia yule mwanamke, sasa wewe subiri ukue kiroho, una darasa moja hujapitia uja, linaitwa uinjilisti na wanafunzi, yeah. <laughs> Haleluya! kwa hiyo akaanza kuhubiri yule mwanamke pale, akahubiri Halia, kwenye aenye mstari wa ngapi tulikuwa hapo pale? Oh, Yerusalemu ilikuwa ni discussion kwa sababu palikuwa na hekalu Matendo ya Mitume nane, ishirini na saba. Kulikuwa na hekalu pale. Nane, ishirini na saba. Kulikuwa na hekalu Yerusalemu. ambapo watu walikuwa wanakuja kwenye pande mbalimbali za ulimwengu kwenda kwenye hekalu pale. Nane semaje? Naye akaondoka akaenda mara akamona mtu wa Kushi. Kushi ni Ethiopia alitoka Afrika toashi mwenye mamlaka chini ya kandake ya malkia wa Kushi aliyewekwa juu ya hazina yake yote, naye alikuwa amekwenda Yerusalemu kuabudu. Kwa Wayahudi walikuwa wanawaambia watu ukitaka kuwa Myahudi kweli lazima uende wapi? Yerusalemu. in fact, mpaka sasa hivi wa Kristo wanaenda kuhiji Yerusalemu <laughs> sababu ndo mahali penye wanapopajua. Kwa Samaria wao walikuwa wanaenda wapi? Milimani. Kwa uzuri ni kwamba tunajua hekalu la Suleiman, kwa uchambuzi ambao wa tumefanya huko nyuma ni figurative. Nakumbuka hiyo hekalu la Suleiman ni lugha ya picha ya kile ambacho Mungu anakuja kufanya katika Kristo. Angalia Kutoka 33 mstari wa 7. In fact, hekalu la Suleiman ni advanced building ya hema ya kukutania. Hema ya kukutania ni jengo la kawaida, lilikuwa linahama. Hema ya kukutania, jengo lilikuwa na hama. Hema ya lakini hekalu la Suleiman limejengwa kwa vitu vya thamani kiasi kwamba haiwezi kuhamishwa, limejengwa kwa mawe, miaka mingi, miaka arobaini na ngapi ilijengwa pale? Angalia kwenye Kutoka thelathini na tatu mstari wa saba kuonyesha baadhi ya vitu hapa, mstari kadhaa. Kutoka thelathini na tatu mstari wa saba Are you there mefika inasemaje? Basi, desturi ya Musa ilikuwa kuitoa ile hema na kuikita nje ya marago, na hayo marago akaiita nini, hema ya kutania. Hata kila mtu alikuwa akitaka neno kwa Bwana akatoka akaenda hata hema ya kutania. Ilikuwa nje ya marago, kwa ilikuwa nje ya kambi, inaitwa hema ya kukutania, ndio baadaye ilikuwa advanced ikaitwa hekalu. Zekaria nane tisa. Zekaria nane tisa. Zekaria nane tisa. Bado hupo? Zekaria yuko nyuma ya nini? Malaki. Zekaria nane tisa inasemaje? Bwana wa majeshi asema hivi, mikono yenu iwe hodari ninyi mnaosikia siku hizi maneno haya kwa vinywa vya manabii waliokuwepo siku hiyo ulipowekwa msingi wa nyumba ya bwana wa majeshi yaani hekalu hilo, ili lijengwe. Kwa hekalu liwekwa nini misingi, maana yake ilikuwa haihamishwi tena, kama, heka, kama nini hema kutani, mwambie sema, hekalu halihamishwi kama hema ya kukutania. Naomba some tena kutoka 29, 42 kutoka ishirini na tisa arobaini na mbili toka 29 42 9 arobaini na mbili, inasemaje? arobaini na mbili, nasemaje? itakuwa ni sadaka ya kuteketezwa milele katika vizazi vyenu vyote, mlangoni pa ile hema ya kutania, mbele ya Bwana, hapo nitakapokutana ninyi, ili ninene nanyi, ili ninene nawe. Hapo kwa hiyo ni mahali ambapo Mungu anakutana na mwanadamu, ndio hema ya kutania. Hema ya kutania na hekalu ni lugha ya mahali ambapo Mungu na mwanadamu anakutana. Nitakuonyesha inavyofanya kazi hatua kwa hatua. Kwa hiyo ukisoma kwenye Kumbukumbu la Torati 25, Kumbukumbu la Torati 25, Kumbukumbu la Torati ishirini na tano mstari tunasoma mstari wa nane alafu na mstari wa arobaini ishirini na tano arobaini ni Kutoka ishirini na tano sorry kutoka ishirini na tano mstari wa nane nikusubiri ufungue. Kutoka ishirini na tano mstari wa nane una pale kujenga hapo eh? Kutoka ishirini na tano mstari wa nane na mstari wa arobaini, tunaangalia hema ya kutania ilikuwa ina ina prefigure nini, halafu tuangalie hekalu ilikuwa ina maana gani. Kwa nini Yesu amesema haitakuwa hekaluni Yerusalemu aaitakuwa wapi? Mlimani. Tuko sawa? Ishirini eh? na tano anasemaje? nao wanifanyie nini patakatifu, ili nipate kukaa kati yao. Kwa hiyo Mungu anataka mahali pa kukaa na nini na watu kati yao. Okay. soma arobaini, asema naye, angalia kwamba uvifanye kwa mfano wake ulioonyeshwa mlimani. Kwa mlimani alionyeshwa mfano. Kwa hichi alichokijenga ni tafsiri ya kimwili ya kile alichokiona mlimani. The physic of the spiritual. Kinachoonekana kama hekalu na hema ya kukutania ni lugha ya picha ya kwamba Mungu anataka kukaa na wanadamu, ambacho yatatimizwa hayo katika Kristo. Kenye kuonyeshe baadhi ya vitu hapo ukisoma ka unaona mungu ameweka hali ya kukaa katikati ya watu turudi kwenye ile yohana tuliona soma yohana moja yohana moja nitasoma mistari kadhaa pale yohana moja mstari wa kwanza afu nitakuwa naruka mistari inayokuonyesha mpaka mstari wa kumi na nne yohana mmoja nasemaje hapo mwanzo kulikuwako na neno, naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Tuishie hapo. Neno alikuwa, neno alikuwa, neno alikuwa, neno alikuwa kwa kwenye neno weka nini? Mungu. Twende kumi na nne, inasemaje? Naye neno alifanyika mwili. Twende pamoja sasa. Weka nini pale? Mungu. ehe. Naye Mungu alifanyika mwili akakaa kwetu. Sikiliza kwanza. Nijengee hema. Nijengee patakatifu. Nipate kukaa katikati yao. Kwa jambo la kwanza, Yesu kuja katika mwili ni utimilifu wa ujenzi wa uhakika, sio hema sasa halisi ya hema ya kukutania au hekalu. Kwa sababu naomba nisimame hapa niongee taratibu, kabla ujaandika unachotaka kuandika, ukisikiza audio utaelewa vizuri, kwa sababu ukweli ni kwamba Mungu hakuwa kwenye hema kwenye uhalisia wake, wala Mungu hakuwa kwenye hema, kwenye, kwenye hekalu kwenye uhalisia wake. Kwa nini? Kwa sababu hiyo hema iko wapi leo? Ina inamaana uwepo wa Mungu haupo duniani tena? Hiyo ni moja hekalu la Yerusalemu libomolewa, kwa maana yake uwepo wa Mungu hauko tena wapi duniani, kama ni fact. Iko sawa eh? Lakini lakini namba mbili, aliyekuwa anaruhusiwa kuingia patakatifu patakatifu ni nani? Kuhani mkuu. Okay, Yesu alipokufa msalabani Pazia la eka, wakati anakufa pazia la hekalu likapasuka kuonyesha ya kwamba ha, hekalu halisi ilikuwa Golgota. Na kwa sababu watu ni wahuni, wahuni, si watu kataa, wahuni, wahuni walipoona pazia la hekalu limepasuka, pale patakatifu patakatifu pamefunguka, na wakagundua pako desh, wakasahau, wakaenda wakashona, wakaendelea na ibada ndani ya nini, hekalu kana kwamba Mungu anakaa wapi, chumbani kule pata patakatifu, patakatifu? Wakati patakatifu patakatifu alikuwa wapi? Golgota. Na ndio maana mtumishi wa Mungu, mtumishi wa Mungu Stefano aliipiga hiyo kitu, alikula jiwe moja hilo, kama ambapo wengine walikasirika kwa Yesu alipokuwa anasema libomoeni hekalu hili ina maana alikuwa anamaanisha alichokisema Musa kama hema ya kukutania na alichokijenga Suleiman kama hekalu kipo mtaani. Imanuel, Mungu pamoja na wanadamu, anatembea mtaani, hekalu hili hapa. Hiyo ni moja kwa fact ya kwanza, the the Jesus was the incarnated God in the flesh. Mungu katika mwili amejimwilisha, ndio incarnation tayari wa akasemaje, Imanueli kwenye Mathayo 1:21-23, na moja na tatu, mtamwita jina lake Yesu, maana ndiye ili timie neno alisema nani? Isaya ya e, kwamba tazama bikira atachukua at, at, at mimba naye atamzaa mwana. Alafu asemaje? Naye ataitwa nani? Imanueli, maana yake Mungu pamoja nasi. Kwa hiyo ma, ma, ma, Kutoka ishirini na tano mstari wa nane ilikuwa halisi mtaani, na ndio maana Yesu akijua kwamba yeye ndio hekalu la Musa ye, ye, ni hema ya kukutania ya Musa ambayo ni advance hekalu ya Suleiman ilikuwa mtaani, akasemaje, libomoeni hekalu hili nitajenga ndani ya siku tatu. Twende taratibu, nini ambacho Mungu ame jeng... Yesu amejenga ndani ya siku tatu ni kanisa. Kwa lugha rahisi, moja, hekalu la kwanza halisi lilikuwa Yerusalemu katika mwili wa Yesu. Namba mbili, baada ya ufufuo, mahekalu yalikuwa mengi mtaani, watu wenye roho wa Mungu ndani yao, mahali ambapo Mungu anakaa katikati ya wanadamu, ndani ya waamini. Kabla ya ufufuo, hekalu ni Yesu peke yake. Baada ya ufufuo, hekalu ni kanisa. Maana Paulo kwenye Wakorinto anaandikaje? Hamjui ya kwamba ninyi ni hekalu la Mungu ambalo Roho wa Mungu anakaa ndani yenu? Wakorinto wa Kwanza tatu kumi na sita. Kwa hekalu la Mungu ni Roho wa Mungu kwa ndani ya mtu sini sawa, sini sawa, sini sawa. Stefano kwenye Matendo wa Mitume saba alisema hivi Mungu hakai mahali palipojengwa na mikono ya wanadamu. Kwa sababu Mungu kazi yake alitaka kuifanya mwenyewe ndani ya Kristo ili apate kufanyika makao ya Mungu. Kwa maskani ya Mungu ni wapi? Ndani ya waamini. Wangapi hapa ni maskani wa Mungu? Wangapi hapa ni makao ya Mungu? Wangapi hapa ni mahekalu ya Mungu? Kwa hema ambayo Mungu anakutana na mwanadamu ni mimi na wewe hekalu. Kwa hiyo patakatifu pa patakatifu ni mimi ndio maana wanaitwa nani mtakatifu? Kama Roho Mtakatifu yuko ndani yako, maana yake wewe ni nani? patakatifu, patakatifu. Kwa hiyo ukitafuta ulimwenguni, usiende Yerusalemu kutafuta the holy land. The holy land is here. Haleluya. Kwa usiende Yerusalemu kutafuta yaani, jamani, nimekuja kutafuta. Ndio maana Paulo Petro alisemaje, bali ninyi ni mzao mcheule ukuhani wa kifalme taifa takatifu kwa taifa takatifu ni nani waamini waraka wa kwanza wa petro 2:9 kwa hiyo uhalisia kwa hiyo kwa hiyo tayari unaanza kupata ibada inapo, inapokuja, eh kwa ibada inafanyika nini wapi hekaluni kwa hiyo ngoja tutumie kwanza kwa nini Wasamaria walikuwa wanaenda mlimani na kwa nini Wayahudi walikuwa wanaenda hekaluni? Kwa sababu kila mmoja ametafsiri tofauti, mwamini <laughs> Wasamaria wakachukua ni hivi, ni Isaya hamsini na tano pale asemaje? Mimi naketi mahali pa juu palipoinuka, wakafikiri ni mlimani, kumbe ni pamoja na roho iliyopondeka. Kwa nini ameweka roho kwa sababu ni roho wa Mungu anakutana na roho wa mwanadamu, inakuwa kitu kimoja. Kwa Wasamaria wanawaza milima, Wayahudi wanawaza hekalu, wote hawaoni uhalisia wa kile ambacho Mungu anataka kuona. Je, hekalu ilikuwa ni lugha ya picha? Ndiyo. uhalisia ni nini, mwamini? Je, mlimani ndipo Mungu alikuwa anapatikana? Hapana. uhalisia ni nini? Mwamini. Kwa ukitafuta mahali ambapo Mungu anaabudiwa ni ndani ya mwamini. Kwa ndani ya mwamini ndo ibada inavyoanzia, kwa sababu ndani ya mwamini kuna roho wa Mungu ndani yake. na Mungu ni nini? Roho. na wanaomwabudu mepasa kumwabudu wapi? katika roho na kweli. kwa lugha rahisi ni wale wenye roho wa Mungu ndio waabudu halisi kwa ibada halisi inatokea kwanza kwa mtu anapofanyika makao ya Mungu. Nitakuonyesha taratibu, ni vipindi navyofata, nitakuonyesha taratibu. Hata hii Yohana moja kumi na nne ni ya msingi sana, sababu neno pale akakaa skin ni neno la Kigiriki skenes, skenes ambayo maana yake ni tutabanako. Neno taba nako inatumia kwa ajili ya hema ya kutania skenes, inaandikwa S K E N E S ni neno sawasawa na taba nako, hema ya kutania o. Mungu kufanyika mwili na kukaa katikati ya wanadamu, hilo ni hekalu, lilikuwa linatembea Yerusalemu. Kwa hiyo wakati watu wanaabudu hekaluni, hekalu lilikuwa linatembea halisi, Mungu pamoja na wanadamu Mungu pamoja na wana wanadamu, skenea ilikuwepo hema ambayo ilikuwa movable, ina miguu miwili inatembea. Angalia Mungu wakati wanagombana hekaluni, angalia namna Yesu alipokuwa anawavuruga. Mungu alikuwa wapi? alikuwa akiandika, akiingia hekaluni, mtu siku ya Sabato ananyoosha mtu mgongo, anafungua mtu, anamponya mtu. Mungu alikuwa kazini wapi? kwenye jengo la hekalu, alafu akitoka nje anatakasa wenye ukoma, anafufua wafu. Mungu alikuwa wapi? Mtaani, hema inatembea, na hema hiyo inatembea mpaka leo. Kwa nini? Kwa sababu huyo Yesu aliyekuwapo mtaani katika ufufuo wake amejimultiply. Kwenye Yohana kumi na mbili ishirini na nne anasemaje, chembe ya ngano isipoanguka katika nchi inakaa hali hiyo hiyo, lakini ikianguka ikaoza, inazaa zaama zao mengi. kwa kabla ya ufufuo, Yesu alikuwa ni hekalu moja linalotembea likiponya wagonjwa, likifufua wafu, likitakasa wenye ukoma, lakini alipofufuka mahekalu yalikuwa mengi. Yesu ambao ulikuwa akimshika mmoja na mzuia Yerusalemu, sasa hivi yuko Samaria yuko yuko Efeso, yuko kila mahali. Wapi? Ndani ya mwanadamu, ndani ya mwanadamu. Na ndio maana Yesu anavyojiona leo, anajiona yuko duniani na anahakika na anajua yuko duniani. Ndio maana wakati wanafunzi walivyokuwa wanateswa, alipomtokea Sauli, alimwambiaje? Sauli Sauli, mbona waniudhi? Kingereza maje, why do you persecute Swa, ni wewe nani Bwana? Maana mimi sijakutana na Yesu nikam persecute. Ina maana ninapomgusa mwamini, napomgusa Yesu. Yesu ananiona somebody is touching me. Shida ya waamini ni kwamba Yesu hahitaji kukua kiroho kwa kuwanahokea kwamba mimi na muamini tumeungana. Wakorinto wa kwanza 6:17 ni kitu kimoja, hahitaji kukua kiroho anayetakiwa kusaidiwa kumwona Kristo ni halisi ndani yake ni mimi na wewe. Ili ukitembea, ukaambiwa huu mtaa kuna wachawi. Asema kila Yesu alipopita wachawi walifiata. Kwa akitembea, anaambia ni kama vile Yesu anatembea, sio kama vile ni Yesu anatembea mtaani humu. Kwenye kampuni, Yesu ameajiriwa kuna mambo yakitokea, unaanza kutoa solution ambazo mtu anayeweza kutoa hizo solution ni Yesu peke yake. Anakuja mtu ana mapepo, upigi aposto, uko wapi? Hebu tamka hata neno kwa njia ya simu, mtu apone. Unamwambia nini kimetokea hapa, kuna mtu anapiga watu hapa, inaonekana mapepo. O, Yesu anaingia. Lakini sasa haingii kama alivyokuwa anaingia Yerusalemu, anaingia akiwa ndani yako. Angalia, ndio maana Pastor Kristo walitunga wimbo mmoja, anasema hivi: we prolong his life In the world tunaendeleza maisha yake ulimwenguni, isionekana kwamba Yesu alikufa na hayupo tena ulimwengu, kwa sababu sisi tupo, ambayo sisi ndio mikono yake, sisi ndio mahekalu, sisi ndio mahali pa ibada, mahali pa Mungu tukuzwa. Yesu alikuwa ni nuru, lakini sasa sisi tunaitwa nini? Nuru ya ulimwengu multiplication. Kwa ufufuo, ilikuwa namna ya Mungu kutanua utendaji wake kutoka kwa mwana pekee mpaka kwa wazaliwa wengi. Kwa mimi nina uhakika Yesu yuko ndani yangu, haleluya. Nina uhakika anatenda kazi kupitia mimi, haleluya. Naanza kutenda kama vile yeye anatenda, kwa sababu alisemaje kwenye Yohana kumi na ngapi? Pale kumi na nne mstari wa kumi na mbili anasemaje? Yeye aniaminie mimi, wangapa anamwamini hapa, yeye aniaminie mimi kazi nizifanyazo yeye naye atazifanya. Maana yake Yesu anasema hivi, baada ya ufufuo watu wataniamini, watakaoniamini wanaendeleza kazi zangu limwenguni. Na ndio maana akatupa roho wake. Kutupa roho wake ni ili usifanye kwa nguvu zako, ufanye kwa roho wake tunasema si kwa nguvu, sio kwa uweza, bali ni kwa roho wa Bwana. Kwa hatuendi kufanya huduma kwa nguvu zetu, tunafanya kwa sababu ni mpango wa Mungu kufanya kazi kupitia sisi. Kwani tunafungua makanisa, ni Mungu anataka kuextend ufalume wake ulimwenguni, kwa, kwa kuwafikia watu wengi. Kwani tunahubiri njili, kwani tunafanya hivi? Ni Mungu anapenda watu, Mungu anawajenga watu, Mungu anahubiria watu kupitia sisi, kana kwamba sisi tusipofanya ni Mungu afanyi, kwa sababu Mungu anafanya kupitia sisi Hallelujah. Hiyo ndo know, essence ya maisha yetu. Tulizaliwa katika umbaji mpya tukapewa maisha mapya tukapewa mpango mpya wa maisha unaishwa nini? Ishi Kristo inside out, inside out. Kwa badala ya watu kusema ninataka nimuone Yesu, akuone wewe, kwa sababu wewe ndio nani? Wewe ndio headquarters kwa Mungu wee ndio mahali ambapo Mungu anatenda, wee ndio mahali ambapo Mungu naopereti. Kwa nini kanisa alifanyi kazi yake vizuri? Kwa sababu wamepoteza essence ya kwamba Kristo anakaa ndani yao na anatenda kazi kupitia wao. Ndio maana nasema, mtu yeyote akihudumu na hudumu kwa nguvu anazopewa na yeye, kwa sababu ni yeye anatenda kupitia, sio jitihada zetu, sio nguvu zetu. Hatuombi ili kumshawishi Yesu afanye kazi na sisi, tunaomba ili kuziachilia nguvu zake. Ndo maana asema, mtu wa kwenu amekuwa hawezi, na waite wazee wa, wa kanisa, lazima na kule kuomba kwa imani kutamponya mtu yule, anasema na Bwana atamuinua. Angalia, anayeomba ni mzee, anayemwinua ni Bwana, lakini Bwana haendi kumuinua mwenyewe, ni mzee anapoweka mkono. Ndo maana kwenye kum, Marko kumi na sita kumi na saba anasema na ishara hizi zitafuatana na hawa waaminio. Kwa waaminio wana ishara ishara neno la Kigiriki semeion, maana yake ni indiketa ni kitu kinachoashiria kwamba kuna kitu zaidi ya unavyowaona watu hawa unavyowaona hawa ni watu ambao Mungu anatenda kazi ndani yao ni mahekalu ni hema za kutania mahali ambapo mwanadamu ubinadamu na uungu umekutana ukaungana wakatengeneza mtu mpya a new creation tumbe kipya Ndo maana kusoma kwenye kumi na sita akasemaje, Bwana mwenyewe alikuwa pamoja nao akithibitisha lile neno kwa ishara zilizofuatana nao. Kwa Bwana anakuwepo pamoja nao, Emmanuel. Bado kwa mpaka leo, Yesu yuko pamoja nasi, kwa sababu yuko ndani yetu. Ndo maana kwenye Yohana kumi na nne kumi na tano akasemaje, ninyi hamwezi kufanya jambo lolote pasipo mimi. Simply kwa sababu katika uumbaji mpya siku tulipookoka aliingia ndani yetu kwa roho wake, na ana extend utendaji wa kazi yake ulimwenguni. Nina ombi langu ya kwamba hautajiona kwamba wewe unafanya huduma tena, hautajiona ya kwamba unafanya huduma peke yako hata jiona kwamba unajitahidi. Ukiona unajitahidi sana kwenye huduma, unawaza ya kwamba jamani, ninapata shida, ninasukuma sana, lakini sio ni matokeo. Acha kutumia neno ninasukuma sana, acha kutumia neno unajitahidi sana, hapo kutumia neno napambana. Yesu anafanya kazi yake ulimwenguni leo. Yesu anafanya kazi yake ulimwenguni leo. Yesu anaponya wago, ukitua mgonjwa, acha kujiona. Yesu anaponya wagonjwa waliokuwa anawaponya zamani, tuna extend maisha yake limwenguni. Yesu anataka watu waokolewe kama ambavyo alikuwa anaokoa, anataka wasamehe dhambi kama alivyokuwa anawasamehe. Mwanangu, umesamehewa dhambi zako. Anataka afanye the same job even today, watu wapokee ondoleo la dhambi hata sasa, watu atakaswe, watu aoshwe hata sasa, kwa sababu yesu yule yule anafanya kazi ile ile aliyokuwa anafanya. Kwa nini? Kwa sababu katika ufufuo wake anakaa ndani yetu. Ninakataa kujiona nafanya kazi mwenyewe. Nakataa kujiona na ubiri kwa nguvu zangu. Nakataa kujiona na shawishi watu kwa nguvu zangu. Yesu anafanya kazi kupitia mimi. Yesu anaponya wagonjwa kupitia mimi. Yesu anatakasa wenye ukoma kupitia mimi. Yesu anatoa pepo kupitia mimi. Yesu anahubiri kwa ujasiri kupitia mimi. Kama alivyofanya zamani, anafanya na leo kupitia mimi. Mungu akusaidie uone hivyo. Kwa sababu ukianza kuona hivyo, huduma yako itaanza kupata another direction. No more complaining. It is Jesus at work. Ni Yesu anatenda kazi, ni Yesu anatenda kazi, sio ninyi tena, sio mimi tena, ni no more headache. No more pressure ya huduma, no more kulalamika, no more kuona sioni njia, no more kuona huduma ni mzigo. Yesu anafanya kazi yake, let me flow with Jesus. Hawa watu wabadiliki, Yesu anafanya kazi yake, sio kwa sababu nimewashawishi sana sio kwa sababu nimekutana nao sana, sio kwa sababu natoa maelekezo mengi sana. Yesu anafanya kazi yake. Yesu kama alivyokuwa anakaa na wale kumi na mbili, anawaonya, anawafundisha, hajawahi kuwa na depression. Na kataa kuwa na depression kwenye huduma yangu, kwa sababu hakuna huduma ambayo tunatenda sisi. Haleluya. Anayefanya kazi ni yeye ndani yetu, nasi kazi yetu ni kusarenda. Sikiliza, hatujasarenda tulipookoka, tumesarenda hata sasa, ya kwamba msaada wetu uko pamoja na sisi hata sasa, kama ambavyo ulikuwa nasi tulipoamini, tukasema pasipo yeye sisi hatuwezi tukasema mimi siwezi kujisamehe kuondoa dhambi zangu kwa jitihada zangu It was okay. lakini hata leo siwezi kufanya huduma kwa nguvu zangu, siwezi kuponya wagonjwa kwa nguvu zangu. It's not me, It's not me who heal, sio mimi, naye transform maisha ya watu, sio maelekezo yangu. Maelekezo ni muhimu lakini sio maelekezo, ni ile nguvu ya Yesu Kristo. Angasema wakatoka huku akihubiri kote kote, Bwana akiwa pamoja naye. Angalia Bwana naye akilithibitisha lile neno kwa zile ishara zofuatana. Ni kama vile Bwana anasema mkiongea, mimi nakuja, namalizia mimi nakuja, naweka nguvu zangu. Kama sioni uponyaji kutoka kwenye huduma yangu, sioni wagonjwa wakipona, kuanzia leo nasema ni Yesu ndiye anayeponya. Yesu ndiye anayefufua. Yesu ndiye anayewezesha watu kukua. Yesu ndiye anashawishi watu kuja kanisani. Yesu ndiye anashawishi watu kuja seli. Yesu ndiye ananisaidia nikue. Hata wewe kwenye ukuaji wako wa kiroho ni Yesu ndani yako anajimanifest. Nina surrender kama msaada ah, kwamba yeye eh, ndiye anayenisaidia kuyaishi maisha ya Yesu Kristo limwenguni, sio kwa jitihada zangu. I surrender. I surrender, I surrender, I surrender. I give Jesus a chance to live out from within mimi ni hekalu lake. Mimi ni mahali ambapo Yesu anatenda kazi. Kuanzia leo ni mwisho wa kujitahidi. Huu ugonjwa nimepambana nao muda mrefu, nilijua ni mimi. Ninamwacha Yesu atawale, Yesu atembee, Yesu alete mabadiliko kwenye maisha yangu. Nimepambana na vitu vingi, nimetoka jasho sana. Eh, hey, ninampa Yesu aishi, Yesu aishi kwenye maisha yangu. Simama kwa miguu yako I give Jesus a chance to ikadibraadoka iiv gabosa maketarigabosa ikaraba nilianza katika roho, ninaendelea katika roho, situmaini nguvu zangu tena, situmaini jitihada zangu, situmaini utendaji wangu, situmaini mipango yangu. E, I let Jesus live. I let Jesus live. I let Jesus live. I let Jesus live. Jesus niko hapa leave out me, leave out me, leave out me, kama ulivyokuwa natenda Yerusalemu, leave out me, let me be ease, iwe nyepesi kuhubiri kama ulivyokuwa nahubiri, iwe nyepesi kuponya kama ulivyona ponya, iwe nyepesi kuomba kama ulivyokuwa naomba, iwe nyepesi kufufua kama ulivyokuwa nafufua, iwe nyepesi kuhubiri injili isiwe mzigo tena Mwili nilionao si wangu, umenunuliwa na Kristo. Hakuna nacho miliki, yote ni Yesu. Yesu, Yesu, tumia maisha yangu, tumia biashara yangu, tumia mdomo wangu, tumia kita changu, tumia miguu yangu, nitumie. Hekalu la Mungu ni mahali pa Mungu kudhihirika, ni mahali pa Mungu tumiki kuhudumia watu. Mimi ni hekalu lako Yesu Bwana. Melekejo breka lezos Ese breka ya ma Ezinando lebreketes Eza maya kate gelepos Eza maya gede lobosh Ezekita lebra Ah ketala bos Inde lebra hasu O Mwisho wa kujitahidi umefika mwisho. Mwisho wa kupambana umefika mwisho. Mwisho wa kujitahidi umefika mwisho. Mwisho wa kujiona sisi kwenye huduma. Mwisho wa kujiona sisi kwenye kazi zetu. Mwisho wa kujiona sisi kwenye utendaji wa kiungu. Tawi haliwezi kuzaa isipokuwa kwenye mzabibu. Nguvu ya kuzaa ya tawi ni nguvu ya mzabibu, nguvu ya kutaya zawi ni nguvu ya mzabibu. Mzabibu ndio unaoshikilia, mzabibu ndio unaowezesha. Yesu ananiwezesha, Yesu ananiwezesha, Yesu ananiwezesha, Yesu ananiwezesha, Yesu ananiwezesha izi brabeleshe maye bazisu meze getolebresi maza ya belezos melabeboshayaba eisobekaba Hey! Hey! Hey! Hey! Yule yule Yesu aliyekuwa anaponya Yerusalemu, aliyekuwa anaponya Galilaya, aliyekuwa anaongea na Msamaria, aliyekuwa anatoa mifano, aliye anafundisha kwa, kwa urahisi aliyekuwa na wajibu wa Mafarisayo aliyekuwa anaruka viunzi vyao, anaishi leo na anaishi ndani yangu, maana mimi ni hekalu lake, mimi ni mahali pa Mungu kufanya kazi, mimi ni nyumba ya Mungu katika ulimwengu. Yes. No more trying. No more trying. I don't try anymore. sijaribu tena, sijaribu tena, ninaishi maisha ya Kristo ulimwenguni. Yesu hayo mateso yako mwisho leo, jitihada zako zimefika mwisho leo. Yesu anachukua nafasi ya kusaidia. <laughs> <laughs> Anza kuona miujiza ya Yesu kwenye maisha yako, anza kuona miujiza ya Yesu kwenye maisha yako, anza kupokea leo, kupokea sasa hivi. Esha maka ya gedoba ezeketo. Yesu anaishi leo, Yesu anaishi leo, maana kaburi liko wazi, lakini zaidi sana anaishi ndani yangu, anaishi ndani yako, anaishi ndani yangu, anaishi ndani yako Sitaji kwenda Yerusalemu kupokea uponyaji wangu, sitaji kwenda Yerusalemu kupokea uponyaji wangu, napokea leo. Yesu amefufuka, Yesu amefufuka, napokea leo, napokea leo pakareko ee iebaya ebaya mande I receive now I receive now I receive now ayayaya peketoza makezea Ninaona huduma iliyofarahisishwa iliyofanywa nyepesi inayobebeka yenye msaada wa Mungu inayotenda kazi inayoshikika, the supernatural means e wanafunzi e e wangu kwa supernatural, ufuatiliaji wangu kwa supernatural, ninasaidiwa wakati wote, ninasaidiwa wakati wote, ninatembea nikiponya wagonjwa, ninatembea kwenye eneo la maarifa, eneo la hekima ninatembea kwenye karama za nguvu, kwa sababu Yesu yupo, Yesu yupo, Yesu yupo, anatenda kazi ndani yangu kwa wepesi, kwa wepesi. Yesu has struggle kufanya kazi, Yesu has struggle kuhudumu, Yesu has struggle kuomba, Yesu has struggle kufuatilia watu, Yesu has struggle kutembea katika uaminifu, kutembea katika mwenendo unaofaa, unaofaa. Yesu has struggle, Yesu has struggle kupenda, Yesu has struggle kushughulika na maisha ya watu, Yesu has struggle. He doesn't struggle in me.