tunaendelea na kwa nini yesu alikuja ulimwenguni na tuliweka msingi wa mambo kadhaa ya kwamba mathayo anatuambia kwenye mathayo moja ishirini na moja naye atazaa mwana nao itamwita jina lake yesu maana ndiye atakaye waokoa watu wake na dhambi zao tukasema wokovu unahusianishi una, una, una unahusika moja kwa moja na tukio linalohusu tatizo linaloitwa nini dhambi. Ndiye atakayewaokoa watu wake na dhambi zao. Alafu baadaye tukaangalia ni namna gani dhambi hizo zitaondolewa. Tukaona injili yenyewe, ambayo inaleta ondoleo la dhambi kwa njia ya huyo Yesu Kristo, ni matokeo ya kulihubiri jina lake. Tukasema jina lake ni nini? Kazi yake, ofisi yake, utambulisho wake, kitu ambacho amekifanya ambacho kinamtambua Yesu kama specific and unique activity, kama jambo mahususi alilofanya. Kwa tukasema, habari njema siyo habari zote. Kwa muktadha wa Injili ya Yesu Kristo, ni habari za kupata mateso, kufa na kufuka. Tukaona ya kwamba Paulo anasema sikuatolea kitu kingine, lakini yale ambayo nimepokea, akasema ya, ya kwamba Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo Maandiko, na ya kwamba alizikwa na akafuka siku ya tatu kama yanenavyo Maandiko. Tukasema injili inabeba mambo haya yote habari za Yesu kupata mateso kufa na kufuka, tukasema vyote ni vya msingi sana, kwa sababu katika mauti yake tunaambiwa habari za nini, dhambi aliyoichukua, lakini katika ufufuo wake ni tangazo ya kwamba sasa wote waliokuwa wanateswa na dhambi wa tayari jibu limepatikana kwenye ufufuo wake. Ndio maana tukasoma namna ambapo Paulo alisema kwenye Mathayo ishir, Matendo ya Mitume 26 mstari wa 23, akasema na kwa jina lake watu watahubiriwa katika ufufuo wake. Watahubiriwa nini? Kwa kufufuliwa kwake, kwanza watu watahubiriwa haba, watatangaziwa habari ya nini? Nuru. Tukasema ni watu gani? Watu wake Wayahudi na nani? Na mataifa yote. Tukasema injili inakusanya ulimwengu pamoja, injili haitenganishi watu. Mtu akita, ukiona watu wanatengana, sio kwa sababu Mungu amewakataza, ila kwa sababu hawajaipokea injili wamekataa injili, wamekimbia mbali na injili, kwa sababu injili inamuunganisha kila mtu, inamkaribisha karibu kwenye familia hii. Tena kuingia kwake ni bure, ni kwa imani, hakuna cha kulipia zaidi ya kusarenda, kuweka tumaini kwa yule aliyekufa na kufuka. Kwa hiyo Paulo alibaki katika kiini cha ujumbe wa manabii na Musa, habari za kufa na kufa wa Yesu Kristo kwa ajili ya kupokea nuru. Tukasema nuru kwa muktadha ni nini? msamaha wa dhambi ondoleo la dhambi, haukupewa uzima wa milele. Ukienda kwenye nyaraka Paulo, ameweka msingi wa namna dhambi zinazoondolewa kwa njia ya Yesu Kristo, au namna dhambi zinavyosamehewa. Kwa hiyo kusamehewa dhambi sio automatic. Kuna sehemu ya mwanadamu ambayo nini? Kuamini. Kuamini nini? Kila ambacho Yesu amefanya. Kuamini kila ambacho Yesu amefanya. Na unaona kwenye Waefeso mmoja Mstari wa saba wa Efeso moja mstari wa saba Paulo anasema mambo ya msingi sana pale. Wa Efeso moja mstari wa saba anasemaje? Katika yeye, muktadha hapa yeye ni nani? Yesu. Katika yeye huyo, kwa damu yake tunao ukombozi wetu, masamaha ya dhambi sawa sawa na wingi wa neema yake. Tukiangalia haya maneno kwa msingi huu kuna mambo kadhaa ambayo nataka tuangalie hapa. Imagine amesema katika yeye sema, katika yeye, kwa hiyo ondoleo la dhambi ni katika yeye. Kwa hapa huwezi kujiweka wewe au kuweka mtu mwingine katika yeye huyo. Alafu akasemaje? Jambo la msingi sana, sio bure, ni kwa damu yake. Tuko sawa eh? Alimwaga damu au yeye ndiye aliyetoa uhai wake kwa damu yake, akatumia neno "tunao", neno tunao Kiingereza wamesema we have, kuwa na, tunayo. Maana yake ni kitu ambacho tume tu, ni, ni, ni, ni hali iliyopo na kuendelea, we have it. Nikisema I have a pen, maana yake I possess it, ni kitu ambacho ninacho, sio tutapata au tulikuwa. Ni vizuri unaposoma Biblia ujue matumizi ya ni vitenzi, naitwa vitenzi, nyakati. Kitenzi kiko kwenye wakati gani? Tunao, sio tutapata au tulikuwa nao. Tunao sasa hivi, sio tutakuwa nao. Kwa hiyo anaposema kwa damu yake huyo, tunao ukombozi wetu. Sasa ameita ukombozi wetu, alafu akasema masamaha ya dhambi, neno ukombozi na msamaha wa dhambi au masamaha ya dhambi hayana utofauti. Kukombolewa ni sawasawa na kusamehewa dhambi, ila ukombozi unahusika ile transaction, kile kitendo kilichofanyika ili kuleta msamaha, lakini zote zinahusika na kuachiliwa, to be released, kwa sababu ukombozi ni neno apolutrosis, a p o l u t s apolutrosis neno apolutrosis neno la Kigiriki lilotumika hapa kwa lugha ya asili ya Biblia, manuscript za kwanza Biblia ziliandikwa Kigiriki. Kwa neno apolutrosis lilikuwa linatumika kwenye kukomboa vitu au kukomboa watumwa baada ya fidia kulipwa. Kwa hiyo sisi hatujasamehewa bila kitendo chochote kufanyika. Ndio maana Yesu alikufa, ndio maana ni kwa damu yake. Kwa damu yake ndio fidia, ndio kilicholipwa, halo ndio kilicholipwa. Apolutrosis neno pale la msingi nini? a release. Tukasema Kiingereza kasemaje? a release effected by a payment of a ransom. Ni kuachiliwa ambapo sio bure, kunakotokana na nini? Kulipiwa fidia. Kwa hiyo ni lugha iliyotumika zamani pale unapotaka kumkomboa mtumwa kama ndugu yako ni mtumwa na yuko mahali ameshikiliwa, unaenda unalipa kiasi fulani cha mali ili umwache awe huru Inaiwa nini? Lutron, hiyo ndio fidia inayotolewa kwa ajili ya kumwachilia mtumwa. Kwa tulisema kwenye faces, ni ni ni nini nini from bondage, si eh? kufunguliwa kutoka, au kuachiliwa kutoka, niasindio nini? Kifungo. Lakini kifungo ni nini? Dhambi. Lakini kilichoachiliwa ni nini hapa? Kwa damu yake. Kwa hiyo ukombozi wetu ni bure, ndio ilipatikana bure? Hapana, kwa damu damu yake ni fidia iliyotuzaa sisi iliyotuleta sisi iliyotununua sisi. kwa ijapokuwa tunasema tumesamehewa bure, tumehesabiwa haki bure, kwa imani kwa njia ya Yesu Kristo tumeokolewa bure. Yes, ni kweli, sisi tumepata bure, lakini haina maana thamani yake iko chini. Iligharimu nini? Damu ya mkombozi. Tuko sawa, eh? Tuko sawa eh? kuna gharama lakini badala ya kuwekewa wewe hiyo gharama, aliwekewa nani? Mwokozi. Iko sawa? Kwa hiyo nikijitahidi kuongeza gharama zangu kwenye ukombozi wangu ninamaanisha nini? Fidia iliyolipwa haijakamilika. Ni matusi kwa Mungu. A, yeah. Wanaomtukana Mungu ni wale wanaosema, kuokoka maana yake nini? Ni kumwamini Yesu alafu ongezea moja mbili tatu <laughs> Hiyo ndio matusi ya rejareja. Wangapi wamemwamini Yesu? Wananyosha mikono. Wangapi wanajua wameokoka? Wamenyosha mikono. Wangapi wanajua Yesu akija leo, tumia lugha hiyo tu, wataenda mbinguni? Wanapunguza mikono. Waambia, mbona mlizoa wameokoka? Ndugu yangu, inategemea nini? Matendo yangu? Anaweza akaninyima kuingia. Maana yake nini? Kuokoka kwako ni nini? Kumwamini Yesu jumlisha matendo yangu au jitihada zangu? hapo unakuwa huelewi ulichosema kwenye waefeso mbili nane tumeokolewa kwa njia ya kwa neema kwa njia ya imani ambayo haikutokana na nafsi zetu ni kipawa cha nani cha mungu wala si si ndiyo kwa matendo yetu mtu awaye yote asije akajisifu kwa nikiongezea sehemu yangu maana yake it is not absolutely the work of Christ sio kazi ya mwokozi peke yake ni kazi ya nini? Mimi nikisaidiana na nani? Mwokozi. Kile ulichosema kwenye Paulo aliposema Petro kwenye matendo ya mitume ngapi ile? Ah, aliposema wa nne pale kumi, kumi, nane hadi kumi na mbili pale Facts, kwa specific kumi na moja na kumi na mbili. Hapana wokovu katika mwingine awaye yote. Wala hakuna jina jingine tuliopewa mbinguni na duniani litupaswalo sisi kuokolewa kwa kwa kwalo. Maana yake umesemaje ni jina la Yesu jumlisha jina langu? Ni matusi, ni matusi. Jina la Yesu jumlisha jina langu, maana yake wacha kusema yote alimaliza. Alimaliza yote, alimaliza. Unasunaja mbeje? Yote alianzisha, alianzisha yote alianzisha pale Kalivari, mimi ninaongeza, ninaongeza, mimi ninaongeza. Aliyoanzisha sio wokovu tuli? Hapana, wokovu jaupata pale, sehemu ya wokovu tumeupata, sehemu ya wokovu pale Kalivari. Niko nina malizia, na malizia, niko na malizia kile kilichobaki ya huo ndo wimbo wako, mpigia DJ, naomba wimbo wa okofu wa Yesu Kristo jumlisha nani, mimi ko. Ndio maana nawaambiaga watu, huo unasikiza macho kusema, nasema Bwana asifiwe, Bwana asifiwe sana, nimeokoka na mpenda Yesu. Yesu ni Bwana na mwokozi wangu. Unajua maana yake nini, bwana? <laughs> ni lugha nzito sana, bwana, niola Kigiriki Kurios. K-U-R-O-S. Bwana maana yake nini? the one in charge. In charge maana yake msimamizi wa kila kitu in charge. Alafu bwana na mwokozi, kwa sababu ni mtu mmoja ile na asio, de ni nini kai ni bwana ambaye ni mwokozi au bwana aokoae au, au katika kuokoa. Kwa hiyo ikifika swala la kuokoa, Yesu ni bwana. Ni bwana shamba? Hapana. ni bwana na mwokozi. Bwana anayeokoa au bwana ambaye an, anatambulika katika wokovu. Ndio maana Yesu anaweza asiwe bwana kwenye kila, kila kitu cha maisha ya mtu, sikweli? Shangazi yako anaweza akakupenda akakusaidia kiuchumi ukatoka, sindio? Lakini hata akupende vipi, hawezi akakusaidia kwenye dhambi, iko sawa? Sababu ikifika eneo la dhambi, Yesu ni nani? Bwana na mwokozi. aina maana sio kitu kizuri kumpa yatawale maisha yako yote actually, mkristo anatakiwa ampe hiyo nafasi, atoe maisha yake yote kwako, lakini ikifika swala la ondoleo la dhambi, msamaha wa dhambi, Yesu ana dominate the role. hana msaidizi, hilo eneo ni nani? Bwana halo halo hajasema Ta, na, nao utamzaa mtoto nao utamwita jina lake Yesu maana ndiye atakayokuja ku, kuwasaidia watu kujiokoa na dhambi zao, maana mm -mm. <laughs> Ndiye atakayewaokoa watu wake na dhambi zao. Unatakiwa ujue matumizi ya maneno unaposoma Biblia. kwa, kwa damu yake, sema kwa damu yake, ni damu yake na yako <laughs> Naomba niulize ni damu yake peke yake au damu yake na yako? Maona zafe? Kwa ukombozi unapatikana kwa damu ya Yesu. Masamaha ya dhambi yanapatikana kwa damu ya Yesu. Tuko sawa, eh? Never forget that. Kwa damu yake, akasemaje? Sawa, sawa. Sawasawa na nini? Wingi wa neema yake. Ukishasema wingi au utajiri wa neema yake, maana yake kinachokoa ni nini? Neema yake. Ukishasema wingi wa neema yake umejiondoa <laughs> ko katika Kristo kwa damu yake tunao nini? Msamaha wa dhambi, msamaha wa dhambi. Wakolosai moja mstari wa kumi na tatu na kumi na nne ameeleza pia hapa, semaje? Naye alituokoa katika nguvu za giza. Wakolosai moja kumi na tatu na kumi na nne naye alituokoa katika nguvu za giza, akatuhamisha. Sema akatuhamisha akatuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Naona na wengine wanasomaga hivi, naye alitaka kutuokoa kwenye nguvu za giza, na sasa hivi tunapambana na nini? Nguvu za giza, ili angalau mwishoni tufanye nini? Tuokoke, okay. Tunajihamisha ili tujiingize katika nini? Ufalme wa mwana wa pendo lake. Wanaweza wasiseme hivyo, ila moyoni mwao ndivyo wanavyowaza. Asemaje? Naye alituokoa. Nani alituokoa? Angalia mtendakazi hapa ni nani? <laughs> Kristo. Tuangalie tena, naye naye nani? Kristo alituokoa wapi? Katika nguvu za giza. Kwa hiyo muamini ni mtu ambaye ameokolewa kutoka kwenye nguvu za giza. Watu wengi hawajui hili. Watu wengi wanafikiri tunapambana na nguvu za giza. No, no, big no. Mwambie mzako, hatupambani na nguvu za giza Tumeokolewa kutoka kwenye nguvu za giza. Naomba leo ni ufungue macho. Jambo, kitu pekee ambacho shetani anatumia kutawala watu ni dhambi, na kwa mwamini utawala wa shetani unategemea nini? Ikiwa ana nini, consciousness ya dhambi. Baada ya kuokolewa, inaitwa dhamiri ya dhambi. Do you know, hata ukikosea, shetani haruhusi kukutembelea na kumind Unajua kwa nini umehamishwa? Sema umehamishwa. <laughs> alafu hujajihamisha kwe, inabidi tumwangalie muhamishaji. Sema muhamishaji, hujajihamisha. Unaweza ukajihamishwa ukaacha mguu nje. Yesu ndiye amekuhamisha naye, alitokoa katika nguvu za giza akatuhamisha Yaani kama ulikuwa Kenya umehamishwa kuja wapi? Tanzania. Hata Ruto apate hasira kiasi gani, hawezi kuja kudai kodi. Hasa unajua kuna kijana mmoja anaitwa Shemeji, alikuwa hapa Kenya ila amehamishwa amechukua uraia wa nini? Wa Tanzania. Kamwambia, Mama Samia naomba yule kijana ni mdai kodi ya mwezi huu aende TRA yote ha, aje KRA ya Kenya Kenya Revenue Authority alipe kodi zake zote. Haiwezekani? Kwa nini haiwezekani? Ni falme mbili tofauti. U Wakristo no, wengi wanaoteswa na nguvu za giza hawana conscious ya kwamba wameshahamishwa. Wanafikiri wako kwenye ufalme, wanapambana na shetani. Hakuna watu wanaoteswa na mashetani kama wale wanaopambana. Chukua sime, kata shetani, kata shetani, kata shetani, shetani, shetani, mweke sehemu yake. Sawa. Wewe umeketishwa juu sana kuliko ufalme wote na mamlaka na usultani na kila jina litajwalo. Ndo maana ukienda kumtoa pepo unaenda yani, niwambia siku moja kwenye kambi viongozi, unatakiwa ufurahie tu kwenda kusumbua mapepo kwa watu, kwa sababu wale wako chini, wako juu. Unatakiwa yani, tusema hivi, wewe wewe wewe, ukisikia harufu ya pepo kwenye hiyo nyumba, asema toka, kabla sijafungua macho Jinga sana. Unafanya nini huku? Mimi niko hapa naongea, unasumbua ndio maana ndio eh, maana Wakristo wa wengine wajinga kweli. Yaani, wanafurahia mapepo yanapiga kelele ibadani, yanawasumbua. Wewe, tulia nimalize ibada. Jinga sana. Yaani, mimi niko na uhubiri, wewe unapiga kelele. Na amekwambia uingilie hapa. Unamwambia toka, kimya kimya, nikisema amina hapa nisikusikie. Siwasema anakuona huyu mjinga huyu. Ni tuko <laughs> wengi. Tumetumwa na shangazi, maana unapenda umbea. Nani amekutuma? tumetumwa na shangazi. Hata kama ametumwa na borokonyo, ametoka. Unajua, mimi napenda sana kisomaga ripoti, tulitoa mapepo mawili. Yaani hiyo ripoti inakuwaga tamu sana. Yaani umeenda tu umetikisa, umeenda tu tu umesumbua. Unajua, kwenye agizo kuu Marko anaandikaje? na ishara hii zitafuatana nao waamini kwa jina langu watatoa pepo. Mimi niwaambie, ukienda kufanya injilisi, unajua kuna watu mapepo ndio wanaowasumbua. Unawahubiria hawasikii, unamwambia tuombe kidogo. Wapigare kaba ya asia. Katika jina la Yesu kila utendaji wa nguvu za giza hapa, ninaamuru uondoke. Toka. Anakaa chini na mwambia, "Sikia habari za Yesu." Wewe unamhubiria mtu ana pepo, unamwambia exegesis kwa hiyo metanoia <laughs> Meta, metanoia, eh? eh? ni neno la Kigiriki, ni maana ya nini? Change of mindset. Na na pepo mwambie toka kwanza, vurumai tu mwaja kwanini mkubwa kuliko yeye kaja. Yesu asemaje? nimewapa mamlaka ya kanyaga nge na nyoka na nguvu zote za yule adui, wala hakuna kitu kitakacho wadhuru Wakati anaelezea nguvu tuliyopewa kwenye ufufuo kwenye Waefeso moja kuanzia kumi na tisa pale. Anapoeleza Mungu wa Bwana wetu Yesu Kristo awape roho ya hekima na ufunuo katika kumjua ye, macho ya mioyo yetu yatiwe nuru, ili mjue tumaini la mwito wake, jinsi ulivyo na utajiri wa utukufu wake katika tumjue. Na akaanza kuelezea habari za nguvu, kadri ya nguvu hizo mfufua Yesu Kristo katika, akaanza kuzielezea zile nguvu, akasema juu sana, akasema kuliko falme wote na mamlaka na usultani na kila jina litajalo, akasemaje? Alafu akaziweka chini ya miguu yake, ambayo ambayo nini? Kanisa, ambayo ndilo mwili wake. Kwa kanisa ndio linao operate nguvu za nani? Za Mungu, sio Yesu. Haleluya! kwa hiyo tumeamishwa kutoka kwenye nguvu za giza. Akasema yaani, nguvu za giza zinanisumbua. Mkristo huyo, zinanisumbua nguvu za giza Nguvu za nini? Nguvu za giza. Na wewe ni nani? Mwana wa nuru. Alafu na unajisikia kutangaza kabisa, yaani, nguvu za giza sana zinanisumbua. Nguvu <laughs> za nini? Za giza. Hebu zima taa, alafu iwashe, giza kama litabaki. Anasema, nayo nuru ya ng'aa gizani, wala giza haikulishinda. Ambia shetani toka, mbwa ndio imbe. dog kumwambia mpo toka, akakimbia. Uh, kona, unamwambia shetani, shetani, nani amekutuma mko wangapi? Mbona Yesu aliwahoja alijibiwaje? Unajua al, kwa nini uchambua maandiko wasemaje? Kanuni ya mtajo mmoja, Yesu alifanya mara ngapi? mara moja tu kwenye maandiko. Okay, aliposema mara moja ali, al, alifanya nini baada ya kuambiwa hivyo? Mko wangapi? Tuko wengi maana ni sisi jeshi. Wewe oh, unaongea nani? Ah, kwa toka moja moja haya. Mwite baba, mwite mama. Una kula muda. Muda wako wa injilisti unalika hapo. Na unajua anapenda hivyo maana anakula muda wako wa msingi sana hapo. Imaji unatoa pepo siku nzima. Wangapi waliwahi kutoa pepo siku nzima? Enzile za ujinga, siku nzima unapambana, siku mzima yani unaamka asubuhi, kesho huwezi kwenda uinjilisti umeiva ha? Asa hii hey, pepo lenye gumu hili eti eti lile lile ili lile, <laughs> ni ile lenye uhalali hivi. Moja niwaambie, ndugu zangu, pepo anahitaji uhalali kuingia ndani ya mtu, kwa sababu yule ni jamaa mharibifu tu, anahitaji uhalali huyu tuombe rehema kwa ajili yake na kwa ajili ya familia yake. Ukiona atoka, unasema inawezekana sisi tuna matatizo, tujitakase kwanza. Shughuli nyingi. Na anaweza akaondoka pale hajatoka unasema hmm, hmm, anaanza kuondoka mmoja baada ya nini? Mwingine mwenyekiti anabaki. Mwenyekiti akiona isiwe shida anamwambia, wewe dada, amka wewe. Umefunguka? <laughs> <laughs> Watu wanakemea pepo kuanzia usiku session kama hii na mpaka kesho saa nne asubuhi. Naingia kwenye session pepo bado linakomaza. Dada, kakaa pale dada watu anakomaza watumishi wa Bwana. Ya watu wamezungua, wameimba nyimbo zote zimeisha. Mapambio ya kuabudu, wamesifu, wamezunga zunga kiti cha enzi, kiti cha enzi hakijabaya chochote. <laughs> Kwa sababu wenyewe wanajua mentality ya dhambi iko ndani ya wale watu. Sin consciousness na ndio chakula chake ndo chakula nini chake? Sin consciousness ile ile tu, akisikia tu majitakasa jua chinga za dawa. Hawajui hata mamlaka yao, hawajui hata kama wamehamishwa. Anakaa vizuri pale so, mm. Tokeni mm. mm. Toka ati mmasema mm. So, hii asija kaniona mimi na dhambi <laughs> mm. mm. mm. Maana zamani watu tulikuwa tunapenda sana mapepo, akisema naona moto na, naona ni naona moto, maana sisi hatujui hata kama tuna moto wote kwa akisema Nimesikia jamani amesema naona nini? Naona moto. Sema haleluya. <laughs> Kwa sababu tujiamini kwamba tuko wapi? Paka mapepo ya validate kwamba hakika wewe ni mtumishi wa Mungu. Mimi ni nani? Mtumishi wa Mungu. Ujijui. Naona moto. Majikumbuka eh? Dada mmoja tulikuwa tunamtoa pepo, rafiki yangu mmoja akawa namnasa vibao. Sasa, dada, watu walikuwa mweupe, kama mwekundu. Nikamwambia bro, unamuumiza. Sasa unamuonea pepo huruma, sasa una chinga kweli. Kwamba huyu unapigwa anayepigwa rafiki ni pepo. Sema, huyu sio pepo, huyu ni mdada. Pepo ni roho. Lakini alikula makofi. Dada, alikula makofi. Kama alienda nyumbani shingo hayumi, Mungu shahidi. Tumishi wa Bwana. Unapambana na nguvu za giza kama vile mko kiwanja kimoja. mm, mm, mm, mm, mm. Tumehanya nini? Tumehamishwa. Unatakiwa ujue una operate kwa nafasi ya nini, ya juu, sio chini yake, uh -uh. Aliyeko chini ya miguu yako ni nani? Neno chini ya miguu maana yake chini ya mamlaka na uwezo wenu. That's very important. That's very important. Sema yani, nasikia huko wanazunguka juu ya bati nini Wachawi, asanteni, njooni wengi, ili hata wa, nani wakitaka kuja, naitwa nani, hata majambazi wakitaka kuja, wawakute wengi walinzi. Hazunguke hao, ngoja nikwambie, hao sio watu wa kuombea hawaangamie, wacha wazunguke. Uko sehemu juu sana, hawezi fanya nini kukufikia. Ukijua hiyo, unalala vizuri. Nikawa Umasaini bwana, walienda wakazunguka kanisa, sikusema hata neno. Baba, katika jina la Yesu, ua -mm. -mm. Wamezoea kanisa, acha azunguke. Wanafanya ulinzi, wakazunguka, wakazunguka, wakazunguka, wakazunguka wakaanza kufa wenyewe. Nani amewaua? Ah, mimi sihusiki. Wachemsha madawa yao wamechanganya vibaya, mimi sihusiki. Mimi siwezi kuwa wachawi. Mimi nataka wachawi wafanye nini? Okoke k akazunguka, moja amekata kamba, naambia yule mtumishi hatari, mimi mimi ila angeokoka jamani, kufa hajanifurahisha sana, sababu ni hasara. Haleluya hii. Hey, angetoka nipigwa kofi na malaika nikaamua kuja hapa ni, nisaidie mtumishi niokoke, hiyo ningefurahi sana. Lakini akakata kamba, msaidizi wake akakimbia, mkubwa wake amekata kamba, alizunguka walikuwa nazu. Wamekutana na malaika gani? Sijui, maana malaika wenyewe hataki mchezo. Unapita kwenye kumi na nane kutana na malaika atakuchinja. Akichinja. Wala hajui cha mswaje mtume wala nabii. Ndio maana ni vizuri tuangalie maneno ya kwa ukimwambia, uwa anaua. Wao nafikiri kwa nini watumishi wengi wakiwaambia wachai wafe wanakufa? Sasa malaika wanawasikiliza? Hawa. Waacheni kuua, sawa eh? Eh, wasaidieni waokoke e, jamani. Eh, majeshi ya Bwana yanaua, akiua yanaacha. Ila jawadi tuko mpaka hapo eh. Kwa hiyo ametuamisha sema, nimehamishwa. Conscious ya mwamini ni kujua kwamba yuko kwenye ufalme mwingine, kwa huchukui order kwenye ufalme mwingine. In fact, baada ya kuketishwa hapo, una mamlaka juu ya nguvu za giza. Sawa eh? una mamlaka juu ya mapepo wabaya, una mamlaka, una mamlaka kwa nini? Kwa sababu nuru ina nguvu kuliko nini? Giza, tuko sawa eh? Nuru ina nguvu kuliko nini? Giza hili ni la msingi sana. Kwa anatuambia alituokoa, past tense, alituokoa, he has delivered us, akatuamisha sema, akatuamisha na kutuingiza wapi? Katika ufalme wa mwana wa pendo lake, ambaye katika yeye, angalia, nataka ujue msamaha wa dhambi ni kuhamishwa kutoka kwenye nguvu za giza. Katika yeye uh -huh, tuna ukombozi yaani msamaha wa dhambi kwa ukombozi. Sasa nini msamaha wa dhambi? Haleluya! Kwa hiyo msingi wa msamaha wa dhambi nini? Damu yake, sema damu yake. Kama ni damu yake, maana yake dhabihu ya Yesu Kristo. That's very important. Yohana anaandika kwenye waraka wa kwanza Yohana 2:1 hadi 2 anawaambia waamini hapa watoto wadogo, waraka kwanza Yohana mbili mstari wa kwanza hadi wa pili. Watoto wadogo uh -huh, nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi, akasemaje? Na kama mtu akitenda dhambi tunaye nani? Mwombezi kwa Baba. Neno mwombezi pale ni jambo la msingi sana, taliangalia hapo baadaye. Anasema Yesu huyo mwombezi nani? Yesu Kristo. Angalia anavyomwelezea mwenye haki, akasemaje? naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu. Kipatanisho kwa mwombezi kwa habari ya dhambi zetu. Ni nani? Wewe au yeye? Yesu Kristo mwenye haki, Yesu Kristo ambaye hakosei, Yesu Kristo ambaye yuko sahihi wakati wote. Huyo ndiye aliyesimama mbele za Baba kama ushahidi ya kwamba dhambi za hawa watu zimeshughulikiwa. Ndio maana chini yake anasemaje? Ninawaandikia ninyi watoto ili mjue kwamba mmesamehewa dhambi zenu ninyi mnaoliamini jina la Mwana pekee wa Mungu. Ninawaandikia mjue kwamba mmesamehewa. Sema ujue. Kwa mwamia atakiwa ajue kwamba afanye nini? Amesamehewa. Huo ni ujuzi anaotakiwa kuwa nao. Nimesamehewa. Ni mstari wa ngapi hapo? Anasema nawaandikia mstari wa 12. Soma kumi na mbili pale, mbili, kumi na mbili. Unasemaje? nawaandikia ninyi watoto wadogo, kwa sababu mmesamehewa dhambi zenu, ni kwa ajili ya majina yao, kwa ajili ya jina lake. Kwa kinacholeta msamaha wa dhambi ninini? Jina lake, nakumaana ya jina lake, kazi yake yeya jina lake niliwaambia, siku moja, mahali fulani, dhambi zako ni ngumu kutoka mpaka <laughs> yeye aje kuziondoa. Ukitaka lia machozi yatoke hapa mpaka Zambia, yaende mpaka South Africa Cape Town, kama umwa, uliamini jina lake, dhambi zako hazitoke. Ukitaka wakuchukue, wakuweka kwenye kinu, wakutwange wa kusage sage kabisa na ukataka na kusage sage kabisa, wewe kwenye chembo cha kuzungusha zungusha, kuchanganya vizuri, wa kukamua, na damu yako dhambi zako hazitoki. Dhambi za mwanadamu ni ngumu kutoka isipokuwa kwa nguvu ya nani? Mwokozi. Kwa dhabihu yake. Huwa sema kwa watu wanasema siku ile, baada ya ne, kipindi cha neema. Watu wa ma mambo ya vipindi vya neema, baada ya kipindi cha neema kikipita, watu wajiokoa kwa damu zao. Damu ipi? <laughs> Damu gani? Hakuna sehemu Biblia inafundisha kwamba damu yako itakuokoa damu ya kunguni. Ipi? Ipi? Kama ingewezekana watu wanaojitoa muhanga wangekuwa wanaokolewa kwa sababu wanajitoa damu zao. Ndo haya masomo ya dispensation ni mabaya sana. Kipindi cha Torati, kipindi cha neema. Kipindi cha nani? Kipindi cha watu wa vipindi ni hatari sana. Sasa hivi tuko kipindi cha neema. Kipindi cha neema kitafungwa. Maana yake Mungu anaanza kufanya nini? Anaanza kuwa muasi. Aliwekwa Mungu wa neema, sasa hivi ni Mungu mkatili. Kipindi cha neema, maana yake unasemaje? Mungu anabadilika badilika kama kinyonga. Mungu ni Mungu wa vipindi. Unaonaje, jamani hiyo? Mungu ni Mungu wa vipindi, nyakati na majira. Kwa tunafuta sema ee, yeah, yeah, yeah, yule jana leo na hata milele <laughs> tunafuta hiyo. Kumbe anabadilika badilika. Anasema, si mwanadamu hata atubu, lakini kumbe anatubu, ana vipindi <laughs> Hapana. Hapana. Tabia mojawapo ya Mungu ni tunaita nini immutability. Eh, immut mu immutability, maana kuto mutate. Kuto mutate unajua kuto mutate eh, kutobadilisha nini Forms. kutobadilika, badilika, ina maana alivyo jana ndivyo alivyo leo ndivyo atakavyokuwa kesho, kwa sababu katika ujuzi wake wote akiwa na tabia inakuwa ni tabia ya Mungu. muda gani? Milele. Sawa, ni Mungu wa milele. oh, unajua Mungu alikuwa, kuna kipindi Mungu alikuwa, alafu baadae Mungu akawa, alafu baadae Mungu atakuwa. Anabadilika, badilika. No, no, no. no, no. Sio Mungu Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo. Eh, yule jana, leo na hata milele. Okay, kwa hiyo ni kwa damu yake. Anasemaje? Tunaye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu. Neno kipatanisho pale ni la msingi sana. Neno kipatanisho ni neno la Kigiriki hilasmos, h i l a s m o s hilasmos, h i l a SMOS. Hilasmos. Maana Hilasmos ilikuwa inatumika kwa sadaka iletayo utakaso. Kwa Yesu ndiyo sadaka au kipatanisho kwa dhambi za wanadamu. Ye ndiyo sadaka iliyotolewa hata sasa na milele na anabaki kwa sadaka ambayo kwa hayo tumepata utakaso wa dhambi. Wana hakuna alichotaza. Ngoja nikuonyeshe. Nienda kwenye Waebrania nane nikuonyeshe kitu kumi hadi 12. Waebrania 8:10 hadi Haleluya. Tuko sawa eh? Waibrania 8:10 hadi 12. Inasemaje? Maana hili ndilo agano takalo agana nyumba ya Israel baada ya siku zile asema Bwana. Anasemaje? Nitawapa sheria zangu wapi? Katika zao. Na katika mioyo yao nitafanya nini? Nitaziandika. Alafu nami nitakuwa Mungu kwao. Nao watakuwa watu wangu. Angalia, wala hawatafundisha kila mtu na jirani yake. Kila mtu na ndugu yake. Akisema nini? Mjue Bwana, kwa maana wote watanijua tangu mdogo mkubwa wao. Nasemaje? kwa sababu this is the condition, nitawasamehe maovu yao na dhambi zao sitazikumbuka tena. Naomba waangalie neno sitazikumbuka tena. Niliwaambia Mungu ana shida ya usaulifu. Mungu ana dementia. Ni dementia eh? Mungu hasa anasema hivi, wewe umewahi kutenda dhambi Ukisoma kwenye Warumi anasema hatuhesabi. Warumi nne mstari wa sita hadi nane. Warumi nne mstari wa sita hadi nane. Alafu twende kwenye Waebrania. Warumi nne mstari wa sita hadi nane. Uheri wa mtu. Inasemaje? Warumi sita mstari wa nane hadi nane. Warumi nne mstari wa sita hadi nane. Uheri wa mtu hadi nane, sorry. Kama vile nani Daudi aunenavyo nini? Uheri, sema uheri. Uheri maana yake nini? Baraka. Kwa kuna baraka ndani ya Yesu Kristo ya aina fulani. Anaelezea uheri wa mtu ambaye, Mungu, tusome wote, Mungu hamhesabi hamuhesabia kwa na nini? Haki pasipo matendo. Kwa baraka ndani ya Kristo nini haki isiyotokana na nini? Matendo. Hiyo ni baraka ndani ya Yesu Kristo, haki isiyo ya matendo. Alafu anasemaje? Kama Daudi anavyosema hivi, heri ni Zaburi ya 32 sura ya kwanza na ya pili, heri waliosamehewa makosa yao, kwa kusamehewa makosa maana yake nini? Anaelezea hapo mbili <laughs> na waliositiriwa dhambi zao. Unajua, ukistiri maana yake nini? Haionekani au haleti mbele ya macho yake. Waliositiriwa dhambi zao, mnakumbuka, kwa sababu gani? upendano usitiri wengi wa dhambi. Kwa sababu tumepongea pendo la Bwana, dhambi zetu zimesitiriwa. Nasikiaga watu wanasema siku ile, ninakwambia Mungu ataleta dhambi zetu mbele yetu, alafu ataweka screen pale, maisha yako yote yataonyeshwa pale. Episode ya ngapi? Kabla au baada ya kuamini? Screen itakuwa ni ya gani? LG, Hisense, eh, Samsung, Sony au ipi Mr. UK. channel gani siku hiyo Mungu atakuwa angalia vale, angalia vale. Sasa jana moja kwa moja anasemaje heri waliositiriwa tambi zao ndugu yangu hivi kweli hiyo screen ingekuwepo tungekuwa wapi? Ashukuriwe Mungu hamna screen. Nimesoma Biblia yangu nasemaje? umwesabia heri wale waliofanya nini? Waliohesabiwa nini haki, pasipo nini matendo. Nikihesabiwa haki maana yake Mungu ameweka tiki tiki tiki tiki tiki, niko sawa mbele zake, kwa sababu nimemwamini nani? Yesu Kristo. Asante Yesu, hefikiria siku ile ndugu zangu, ninyi mnaona skrini yangu pale inapita i aposto ye ye ye ye ye ye ye <laughs> Ah, angalia lemeseji naifuta, angalia <laughs> <ni jingla> zaki <laughs> Mungu anapenda screen kama hizo tu sasi, kwenye tukujawaiakaa <laughs> Hey, upendano haufanyi hau, nini Does not take record of wrong. Nakumbuka upendo fanya nini, hauhesabu nakumbuka Hausabu mabaya. Kwa Mungu, sio anayesabu mabaya. hata wenye dhambi, anayesabia mabaya sio Mungu wao. mm ndio -mm. wamechagua wa uwanja wa nini, wenye mabaya. Mungu amewaambia jamani, salama kwa Yesu, akasema mm -mm. mimi sitaki, niacheni nipambanie kombe, kwenye kupambana ndio unachafuka. Angalia. Kwa sema, heri wale waliositiriwa dhambi zao, waliosamehewa makosa yao na kusitiriwa dhambi zao. Kwa maana chini yake asemaje uheri huo ni kwa watu gani? Unajua nilisoma siku moja Arusha sita sahau. Nilikuwa na maskofu na wachungaji, nikawa nachambua huo mstari. Mchungaji mmoja akasema, "Ngoja kwanza, ngoja kwanza. Unajua amesemaje?" Hajasema hawakosei mchungaji. Akasema wale watu wana bahati sana. Yaani wamesitiriwa dhambi zao. Mtumishi, turudi huo mstari. Akasema heri wale ambao Bwana anahesabia haki pasipo matendo wale ambao Bwana hawahesabii, mtumishi hawahesabi ani, ananikumbusha mimi. Mimi ndo nafundisha <laughs> like, nimezuiwa nielekezwe. Hawahesabi hapa Bwana akasema bwana ah, kitambi chake amependelewa sana. Hawahesabii ndio, ah, yeah. Sisi a, ah, ah, ah. Mungu sio kihivyo. Mungu, siyo, Mungu ni mkali sana nyie Mungu ni mkali sana nyie, msimchukulie poa, msimfanye nini. Hiyo ni kuto kuamini, unasoma mstari kwenye Biblia unaukataa hapo hapo. Akasema wana bahati sana. Nikambe, twende chini, uheri wao ni kwa waliotahiriwa au kwa wasiotahiriwa? Maana uheri huu aliambiwa nini Ibrahimu kabla haja tahiriwa kwao ni kwa watu wote. Ni kwa njia gani? Kwa njia ya imani. Maana waliambiwa Ibrahimu, aliambiwaje uheri huo kabla hajaja nini sheria? Sindio, eh? si ndio, kwa haikusubiri matendo ya sheria kuambiwa nini, umehesabiwa haki, haikusubiri haleluya. Sijui kama mchungaji alielewa maana ah, hii nzuri sana hii, imezidi eh? Imezidi. Unajua, kuna watu wanachukia Mungu akiwa mwema sana, wanasikia hasira. Ndugu yangu, wakati wengine watu kama hao unawategea wekea mikono, maana watakuwa na mapepo. Mwambia, naomba leo kwa neema ni mguu muombe askofu aniweke wachungaji mikono, sio pepo toka bana. Haiwezekani mtu anasoma mstari kama huo anasemaje? Ah, haiwezekani. Ah, ameshikwa akili Ndio maana kuna watu wakisoma matendo ya mitume wa, nani, Warumi wanasoma macho yamefumbwa huku, wanafungua macho hivi, wanasemaje, wote wametenda dhambi na kupungukiwa utukufu wa Mungu, wanafunga wanaweka nukta. Kwa hiyo wote tumetenda dhambi, tumwombe Mungu maana wote tumetenda dhambi. Na mimi hapana, mwombe mwenyewe <laughs> chini yake naendeleaje, wanahesabiwa haki bure, iyo asomi Shetani anawaambia don't go there, don't usikanyaga, usikanyaga, usikanyaga, usikanyaga back kwenye condemnation. Wote wametenda dhambi na kupungua utukufu wa Mungu a, kwa hiyo wanahesabiwa haki bure kwa njia ya imani iliyo katika Kristo Yesu. Hilo eneo ni no go area. Mtu anasoma Warumi na anaruka. Niko hapa kuambia, wengi hapa mlisoma Warumi mkamaliza, ila hamjawahi kuhesabiwa haki kabla hamjaja kwenye kweli. Mnakumbuka? Wengi hapa mlikuwa ni wasomaji wa Biblia ila Warumi umemaliza zaidi ya mara tatu, ila haki na kitabu kile. Ni Paul document of righteousness, kile ni kitabu ambacho Paulo alikuwa anatetea haki kwa imani, ila Wakristo wanasoma na wanaondoka kapa, wanaondoka na nini? Na hukumu. Imagine unamaliza Warumi huko najitakasa. Mm, maana hakuna leo msafi, wote tumetenda dhambi na kumwongea na utukufu wa Mungu. Mbele nasemaje? Wanahesabiwa haki bure hiyo ya bure utaki, maana unapenda kulipia, lipa. Sasa si bora kwenye kulipa kama ungekuwa nafika dau, asema mshahara wa dhambi ni mauti. Ninakwambia dhambi itakutafuta mshahara wa dhambi ni mauti. Lazima huo mshahara wakupate, ukitenda dhambi lazima upate mshahara wake. Mshahara wa dhambi ni mauti, nakwambia mshahara wa dhambi ni mauti mbele yake, nasemaje? Karama ya Mungu. Unajua karama maana yake zawadi, zawadi ya Mungu ni uzima. Kwa badala ya kula mshahara, kula nini? Zawadi, lakini shetani anakufunga usione nini, karama ya Mungu ni uzima. Na utaki hiyo, ile eneo unasoma Warumi nane, unapita shwa mstari wa kwanza, unapita kama vile unakimbizwa. Maana shetani anawafumba watu macho wasione haki ya Mungu ipatikanao bure. Imagine mtu asomaje? Sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo Yesu, alafu inapita hiyo ya, ya, ya, maana hukumu adhabu ipo, ni kama vile naambiwa Paulo hapa alikuwa amechanganyikiwa. Kuna kitu tu kinakuambia hii iko light, achana nayo, nakumbuka eh? ni kama kuna kitu kinakwambia achana nayo hiyo, achana nayo piga chini, unaendelea mbele. Inasemaje mstari wa pili? Kwa sababu sheria ya Roho iliyo katika Kristo imeniwekwa mbali na sheria ya dhambi na mauti. Sema mm. Unaenda unaenda unatafuta mstari ambao unaonekana haueleweki pale, lile jema nalopenda kulitenda silitendi, lilo baya lisolipenda linalotenda. Mungu nisaidie. Mungu, Mungu umalizii, sema, maana yale mabaya nisiyoyapenda nayatenda, ile mema nayapenda siyatendi. Oh, oh, ni nini? Kuna vita ndani yangu, utaki kusoma ya kwa kwamba mwandishi alimaliza Akasema nitafanyaje, na mwili huu wa mauti? Akatoa jibu, namshukuru Mungu kwa Yesu Kristo. Hujawahi kufika huko, umeishia kwenye nini? Mwili wangu wa mauti, mwamini anajita na mwili wa mauti <laughs> sema mbele pale, asemaje? Namshukuru Mungu kwa Yesu Kristo ishirini na tano pale, alafu anaingiaje sasa? Basi hakuna hukumu ya adhabu <laughs> maana yake hiyo vita inamalizwa na nini? Yesu Kristo ambaye ndani yake hakuna hukumu ya adhabu juu ya walio katika Kristo Yesu. Lakini ile mistari kama hiyo ni mitamu sana kiasi kwamba upendi vitu vitamu. Umezoea kula vitu vitamu vigumu kiasikwamba unaifanya anasema aposto unaifanya injili inakuwa tamu sana. Unajua watu wakisikiki watamu sana wana unawapa leseni ya kutenda dhambi hizo nazotubu na kujitakasa kila siku asubuhi. Nani ya anakupa leseni? Sa mimi umenifahamu juzi tu. Okay, hiyo kila siku anasema mimi ni mwenye dhambi. Tumoja juzi aliandika akasemaje? Hivi, inakwaje mtu anawaambia wenye dhambi, wenye dhambi wote sehemu yao ni kwenye ziwa la moto, inakwambia Jehanamu, kila mwenye, dh anasema sema sema mimi ni mwenye dhambi na wewe pia kwenye moto, wenye dhambi wote pamoja na nani? wewe sehemu yako ni wapi? Unafikiri una ni, ni heshima unampa Mungu, asema mimi ni mwenye dhambi, namwambia Yesu hajanitakasa. Watu wanaona aibu kusema mimi ni mtakatifu, wanasubiri watu afe, wawaita watakatifu <laughs> Biblia inasemaje? Watakatifu walioko duniani ndio walio bora, wapendezwa nao, wasubiri mpaka wafai, majina Mtakatifu Petro. Kwa nini usiwe mtakatifu hapa? Anza anza hapa, sema anza hapa. Kwa sababu ya dhabihu ya nani? Yesu Kristo itakasaye. Sema Yesu ananitakasa, Yesu amenitakasa. niliwambia <muchilis> e asubuhi. Utakatifu ni asili unayopokea baada ya kupokea nini? Roho wa Mungu, Roho Mtakatifu. wangapi hapa ni watakatifu? Usao ile, hata siku moja usao <laughs> usao usao unatakiwa uwe na uhakika wa utakatifu wako kama walivyokuwa na ujinsia yako. Yes, siku hizi wa Marekani wa Marekani wameharibu waka kama ni he au she <laughs> au they. Imagine mtu anaitwa they, ila wa Marekani asante Trump. Ah! wa Marekani walikuwa wamechafuka kabisa, heti mtu ana pronoun tatu he, she, they. Sema mimi ni mwanaume lakini kama sio mwanamke au mimi ni mwanaume ambaye nahisi kama mwanamke au mimi ni mwanamke ambaye nahisi sometimes kama mwanaume sometime... <laughs> wa <namiye> yushu, <laughs> <laughs> na sometimes ah she watu wana mie hiyo. Jamani hivi najua ukiharibika, sio kama Marekani eti he she they it. I am it, I am he, I am she sometimes they. how many are you? Are you legion? <laughs> ni kama yule mwenye mapepo, hajui tuko wangapi. Sema, yaani mimi nahisi kama mimi ni wanaume na wanawake pamoja. <laughs> Lakini injili itawakomboa. Hallelujah. Injili ndio nini? Ndio dawa. Injili ndio dawa. Kwa hiyo tukirudi kwenye Waebrania kumi, kuanzia mstari wa kwanza, anasemaje? Kwenye Waebrania kumi kuanzia mstari wa kwanza, kuna mambo nataka tuone hapa kabla tuingia kwenye prayer. Haleluya, unaelewa. Lakini Waebrania kumi, kuanzia mstari wa kwanza, alafu tuangalie mambo ya msingi sana hapa anasemaje? Basi sema, basi. Ukiona neno basi, maana yake ni mwendelezo eh, e, ametoka mahali fulani, maana yake kwa maelezo, kwa maana hiyo basi. Na huko tayari alikuwa anazungumzia dhabihu ya Yesu Kristo na ukuhani wa Yesu Kristo, alafu asemaje? Basi, torati kwa kuwa ni kivuli cha mema atakao kwako, wala si sura yenyewe ya mambo hayo, kwa dhabihu zile zile walizozitoa kila muda gani? Kila mwaka, daima haiwezi sema, haiwezi, haiwezi wakati wowote wa kufanya nini? Kuwakamilisha wakaribiao, wakaribiao waabuduo wa ndani ya hekalu. Kama ndivyo, je, dhabihu wazingekoma kutolewa? Kwa maana waabuduo wakiisha kusafishwa mara ngapi? Mara moja, wasingejiona tena kuwa na nani? Kana dhambi. Ina maana kwenye dhabihu za wanyama, kila wakitoa baada ya muda wanajiona kama tunahitaji dhabihu nyingine, watajiona wenye dhambi tena. Angalia, anasema lakini katika dhabihu hizo liko nini? Kumbukumbu la dhambi. Muda gani? Kila mwaka. Maana haiwezekani damu ya mafahali na mbuzi kuondoa nini? dhambi. Kwa hiyo haiwezi kuondoa dhambi kile ambacho walikuwa wanatoa kama inavyoamuru sheria kwenye hekalu. Haiwezi. Kulikuwa na kumbukumbu la dhambi kila mwaka. Lakini tuangalie alternative ambayo Mungu anatupa hapa. Mwandishi anaandika aje, semaje? Kwa hiyo ajapo ulimwenguni, huyo ni nani? Yesu, dhabihu na toleo hukutaka za wanyama eh? Lakini mwili uliniwekea nini? Tayari. Mwili wa nani? Akarudia tena, sadaka za kuteketezwa na sadaka za dhambi hukupendezwa. Kumbuka neno mwili pale. Ndipo niliposema tazama nimekuja. Huyo ni mtu eh, sio mnyama sasa. Wanyama hawezi hawezi ta, kusema tazama nimekuja. Katika gombo la chuo nimeandikiwa. Akasemaje? Niafanye mapenzi yako Mungu. Kwa mapenzi ya Mungu yanayoondoa dhambi yanapatikana ndani ya mtu, sio wanyama. Mtu huyo ni nani? <coughs> Angalia. Hapo juu asemapo dhabihu na matoleo na sadaka za kuteketezwa na hizo za dhambi huku zitaka wala hukupendezwa nazo akasemaje zitolewazo kama ilivyoamuru nini, torati asemaje? Ndipo aliposema tazama nimekuja, niyafanye mapenzi yako. Asemaje? aondoa la kwanza. La kwanza nini? la wanyama, ili kusudi alisimamisha la nini? La pili. Katika mapenzi hayo mmepata utakaso. Sema mmepata utakaso, mmepata utakaso. utakaso kwa kutolewa mwili wa Yesu mara ngapi? Mara moja tu. Kwa hiyo mwili wa Yesu atolewe kila siku? Lakini mwili nimekuwekea, tayari. Wanyama walikuwa wanatolewa kila mwaka, kwa sababu ukitoa mnyama, baada ya muda ujiona mwenye dhambi tena. Lakini Yesu akitolewa, ukipokea, ujioni mwenye dhambi tena. Ukijiona mwenye dhambi hujaamini katika adhabu ya Yesu Kristo, au kuna kitu elewe. Kwa hiyo lilikuwa linaacha kumbukumbu kumbu la dhambi, semaje? Kila mwaka linaacha kumbukumbu kumbu la dhambi wanyama hao. Naomba niulize, ni ng'ombe alikuondolea dhambi au ni Yesu? Tujibiane hapo. Kwa ukiondolewa dhambi na ng'ombe na mfahali na mbuzi unatakiwa ujione mwenye dhambi kila muda gani? Mwaka? Naomba niulize, Wakristo wanaosema wamemwamini Yesu Kristo wanajiona wenye dhambi kila, kila baada ya muda gani? Kila siku malango ya saa asubuhi, akiamka usiku anasema mimi ni mwenye dhambi, alafu analala, akiamka asubuhi hajatenda chochote, tazama, nimeamka mimi ni mwenye dhambi. Alafu anasema naichukua damu yako tena ipi? Iliyotolewa mara moja. Kwanza nani amekupa uwezo wa kutumia damu ya Yesu? Wakati Biblia anasema alichukua damu yake mwenyewe. Akaingia mara ngapi? Mara moja, patakatifu patakatifu kwa damu yake mwenyewe. Ya mbuzi ilikuwa inaingizwa na, na makuhani kila nini? Kwa ajili ya zambi za watu. Lakini ya Yesu ameichukua mwenyewe. Sisi tunakula nini? Marupurupu ya kuchukua mwenyewe. Lakini una, unawele, ninachukua damu ya Yesu najitakasa. Wewe unabeba wapi? Okay, ngoja nikwambie, damu ya Yesu ni takatifu eh? Alafu unakuwa mwenye dhambi, alafu unaenda kuichukua damu ya Yesu <laughs> kwa ndoo ipi hivi? Najua kuna kiburi eh? Naichukua damu ya Yesu. Afu, watu na mwaga barabarani wanakanyaga na magari ki. Ilimwagwa wapi aat wewe una ujasiri wa kumwaga barabarani. Ndio maana hakuna damu yote namwaga barabarani, kwa sababu unaitoa wapi kwanza ya kumwaga barabarani? Kama ingekuwa kweli, ajali zingekuwa nyingi. Imagine unaimwaga damu ya Yesu barabarani na dereva ana mapepo, unamwagia pa, ah! Kitonga, asante Yesu. Hiyo kitu hai haipo, ustadhi mwenye mapepo tisna, majini tisi na tisa, unamwagia damu barabarani, unataka gari yangukie wapi? Ishu ni kwamba hiyo haiko kwenye maandi. Unamwaga kitu ambacho hakii, kwa sababu damu Yesu ilimwagwa mara ngapi? Na aliye imwaga amemaliza kazi yake. Kuna cha kumwaga? Unatakiwa kusema damu hiyo ilimwagika kwa ajili ya ondoleo la dhambi zangu. Ilimwagika sio sio, unamwaga kila siku. Tunamwaga damu ya Yesu kwa ajili ya ulinzi. Nani amekwambia Yesu alikufa ili ulindwe? Mungu alikuwa analinda watu kabla damu haijamwagika, unajui hicho kitu. Tunalindwa na nguvu za Mungu kwa njia ya imani, alikuwa analinda kabla ya jafa. Kwa alikufa kwa ajili ya dhambi zako, sio kwa ajili ya ulinzi wako. Halo. Halo. Acha kunyofua vibaya wale damu ya mbuzi iliyomwagwa kwenye miimo ya hekalu. Acha kuchomoa vibaya, acha kuchomoa vibaya. Hiyo ni lugha ya picha ya damu ya Pasaka. Neno Pasaka ni passover, maana yake nini? Unajua ku passover maana yake unajua us... maana kutohesabiwa hatia maana yake nini? haina maana hujakosea Haina maana hujakosa, maana yake nini? Imepitwa kwa sababu ya damu ya Yesu. ni damu ya ukombozi ule, sio damu ya ulinzi. Unless ujui aliyekuwa anaharibu Misri ni nani. Hiyo ni kitu cha Yesu nyingine. Bwana asifiwe. Kwa angalia anaposema hapa, kwa ndani ya hekalu walikuwa wanatoa dhabihu za wanyama ambazo maji haziwezi wakati wowote wa kuwatakasa wakaribiyao kwa, wa, kwa hekaluni utakatifu ulikuwa utokee, iko sawa? Maana yake dhambi za watu zilikuwa zifanye nini? Haziondolewi. Kinachoondoa dhambi ni nini? never forget that, dhabihu ya Yesu Kristo. Haleluya! Lakini ile ilikuwa inafunika, linaacha kumbukumbu kumbu la dhambi, wanyama. Inakwambia hivi, Wayahudi walikuwa wanajiona wenye dhambi baada ya mwaka, Wakristo wanajiona wenye dhambi baada ya malango ya saa Nimuiza dada mmoja, kwa hiyo unajitakasa kila baada ya dakika ngapi? Akasema yaani, kila ninapokumbuka dhambi zangu. Dada unajua, unaweza kukuta dada cute mzuri wa uso, ila ana tabia mbaya sana. Dada anajitakasa kila saa, anachukua damu ile. Damu ingekuwa akichukua ina, inaonekana angekuwa ameloa damu tidamu ya Yesu paka damu ya Yesu, wanaume wakiniona wanipende. <laughs> <laughs> Ndugu yangu, oga, pendeza. Naondoa roho ya kukataliwa kwa damu ya Yesu. Huo mdomo wako naongea vibaya, nani asikukatae? Unaenda kwenye interview, jajiandaa halafu <laughs> nataka, naweka na navunja roho ya kukataliwa. What, what is chemistry? What is biology? Biology is the study of living living certificate, alafu uchaguliwe, shindwa kuchagua. Nasemaje? Na kataro ya kukataliwa, na kataro ya kukataliwa. Na kataro ya kukataliwa. Shida yako ni kwamba haujawahi kujiimprove, hausomi huko, tunaangalia TikTok wakina mwijako wakina baba babalevu <laughs> unaenda kwenye interview akili imejaa matope Unaenda kwenye interview, huna cha kutoa. Mtumishi, niombe kila nikiomba kazi sipati. Kila ukienda kuomba kazi, unaongea pumba, IPP, International Pumba Producer. Hata mimi sikwaajiri, naitwa Apostle Shemeji Melaiki. Unacheki kama mtu ana kitu hata anachofikiri cha maana, hamna. YouTube, anapilisha video za memes za kuchekesha tu. <laughs> Utafikia naenda kwenye mashindano ya kuchekeshana. Nenda watu baki wakakuchekeshe pale. Au cheka tu. You don't have time to improve yourself. Wasema na roho ya kukataliwa. Hivi nani anamkataa mtu smart? Unajua unaingia una mahali kwa, unajua wakati unajua una mahali nguvu ya kujua wewe. Unaingia mahali unajua, kama vile hawa wote watoto wako wanakuuliza swali. So what are you going to bring to this company? Wasema I have a lot to bring about, you know? I have one, two, three, four, and five, you know? I got this, I got this, I got that. Wasema yeah. Anasema sio tutakuita, unaweza ukasaini hapa. Sasa wewe unasema na roho ya kukataliwa kumbe, wewe unakaa tu kijijini kwako, unacheza na ng'ombe tu. Hawa nataka uajiriwe kwenye kampuni ya ya, ya ya, software engineering. Huyo apudite chochote. Sema roho ya kukataliwa. Apostle, niombe na roho ya kukataliwa. Hata mimi nimekataa. Niongeze kwenye listi <laughs> ya roho zilizokataa. <laughs> Hebu naelewa hili , ndugu zangu. Wewe kuna vitu vingine ni prayer point lakini sio prayer point. Kwa maana kuna maombi mtu akikuuliza niombee hiki, unakaa kwanza chini na mwangalia mwenyewe. Hiki anahitaji kuombewa au anatakiwa kwa jinga. Unaelewa hicho? Na siku hizi elimu imejaa. Juzi nataka kuandika kitu nikasahau. Nataka kuandika hizi. Kama kuna kitu juu kwenye ulimwengu, unaweza ukakaa YouTube kila siku lisali moja unajifunza hicho kitu baada ya mwaka ni moja kwa mwaka, unakuwa super kwenye hilo eneo. One video tu, kosi mbalimbali ziko bure. Huo unataka software, hata kama ni MC tu ya kusema yeah, leo tunaenda kuambia, karibu mabibi na mabwana. Yaani yani siku akikupa nafasi, wamekosea, utagundua huna roho, ukataliwa, una ujinga ule ukubuhu. Unatokeza tu pale unasema mabibi na mabwana. Sauti umejua namna ya kuitengeneza. Ukishika mic maneno yanatoka. Sio unaenda kusema huyo ni chagua, DJ wako ndio huyo tena. Anachagua vitu vya ajabu ajabu. Hata kama ni mfupi. Kwani amekosa nini <laughs> sasa? Nilicheka siku moja DJ alifanya mandova zana. Ilikuwa <laughs> anaomba sehemu. Ilikuwa ni, ni sherehe. Alafu nikakaa sehemu mahali naomba. Kwao ninapotezea, nisikize mambo ya sherehe, lakini kuna kitu nilicheka. Nili hata kuomba. Na <laughs> DJ ni wajinga Ndo maana kati ya sehemu ambayo anatamani wapendwa wawe ni wawe ma DJ angalau, kwenye sherehe basi zile smart, mweke nyimbo zenye akili. Kaeka wimbo kasema, nimerudi nyuma niko zangu na rashaka baba seketere kata. Akasema tunamuita sasa, na rafiki zake na bibi harusi waje kumpa zawadi. Wimbo kaanza kupigwa, sasa umeshajua <laughs> wimbo <laughs> Wimbo unaitwaje? <laughs> eh? Ra nikuwa na marafiki. Nikasema, "Ye!" Nikasema, "Wimbo mzuri kweli, ra nikuwa na marafiki." Maana marafiki zako wanakuja nini? Na zawadi wafanya kazi wenza. Nikasikia, "Sisi ni walezi." Nikasema, "Ye!" Yeah! Unajua wabeba zawadi wakasimama? Anasema, "DJ, ni nini tena Angalia, wote walikuwa wanafanya kazi kwenye kampuni ya madini, sasa wamekuwa walevi. Za ngapi? Bora tungekuwa breweries. Sisi ni walevi za ma DJ. Mungu asaidie jamani. Namshukuru Mungu, kwenye harusi yangu kulikuwa hakuna MC, kulikuwa hakuna DJ. Watu karibu. Mama mkwe anakuja shetani na baba mkwe wake wamekalia. <laughs> Mko tu pale jamani, nye wapendwa, jifunzeni hata uDJ jamani. Sio hey, kazi zinafanya kazi Napanga nyimbo zilizo zi, zi, zi, ambazo watu wanasikiza wanaondoka nyumbani wamependeza. Hasa umekuja pale kwenye sherehe ni mfupi, akasema huyo ni hata kama ni mfupi, alafu mse anasema familia yenu ni wafupi, lakini Mungu amewafanyia namna, mmepata mbegu moja iliyo ya nyuka. Sasa tulikuwa wapi kwanza, maana tumeingiliwa mimi kwa kweli nawaambia wapendwa, muwe kidogo mnakuwa hata ma MC jamani, msaidie. Yaani unaogopa, unajua, unaenda kwenye harusi unasema MC leo Mungu umshikilie. Au DJ Mungu umshikilie. DJ anakuja ana hamu ya kupiga nyimbo zake. Unajua hawapigagi nyimbo mnazotaka. Unasema, "Je, je, je, je, je." Alafu anaanza kupiga hiyo. Unajua atasema nyimbo gani sisemi. Umeona eh? Kwa hiyo <laughs> tulikuwa wapi jamani, nirudisheni maana hata nyinyi na hisi mmepotea. Kumi ngapi bwana? kumi zero ngapi? kumi na, okay, kwa hiyo tumesoma ile, aha, katika mapenzi ya mstari wa kumi eh? Mmepata, mmepata. Ni mtapata au mmepata? Mmepata, mnayo, kwa kutolewa mwili wa Yesu Kristo. Mara ngapi? Mara moja tu. Aliyetoa ni nani? Yeye mwenyewe. Kwa huna cha kutoa kila siku, kazi yako ni kuamini kilichotolewa. Anasema na kila kuhani husimama, sema husimama, hilo neno usimama la muhimu sana. Nitanguamnyesha tofauti yake kwenye Torati, kuhani alikuwa anasimama kwa sababu kila siku Wayahudi walikuja na nini madhabihu. Kwa hukai Aruni anasimama pale, unamaliza mmoja unasikia Lugano amezingua kule, unamaliza unasikia Ebenezer amezingua, unamaliza unajua Christopher amezingua, unamaliza ng'ombe zitakuja tu. Kwa nini? Una madhabihu moja ya kutoa ukamaliza mzigo wote kabisa. Iangalie madhabihu ya Yesu. Hauna. Inabidi kila mtu aje na ng'ombe wake. Kama ana ng'ombe mbuzi, kama ana mbuzi huwa njiwa kama na njiwa haja na angalau na unga sijui efa ngapi. Kwa nini utaki kwenda nyumbani mwa Bwana mikono nini mitubu? Sababu huko sura ya mtu haiangaliwi, naangalia nini kitu. Wewe unafikiri nafunja kupeleka sadaka kanisani? <laughs> Ulifundishwa vibaya. Kwa kama una sadaka usiende kanisani au hekaluni, ulikuwa utaki kwenda bila dhabihu ya kujitakasa. Kwa utaki kwenda nini na sa bila sacrifice utaki kwenda mikono mitupu kwenye hekalu. Halo. Halo. Tuko pamoja eh? Kwa nasemaje, mstari wa kumi na ngapi hiyo, kumi na moja, na kila kwani usimama kila siku akifanya ibada na kutoa dhabihu zipi, zile zile, mara ngapi, mara nyingi ambazo zina tabia gani, haziwezi kabisa kuondoa Dhambi. Wow. Nikisomaga hii nasema asante Yesu kwa dhambi yako. Akasemaje, lakini huyu huyu kuhani eh, alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi zetu. Oh, dhambi ngapi? Moja. inayokaa muda gani? kila siku idumuyo hata milele. alifanya nini? Alisimama? Aliketi mkono wa kuume wa Mungu. kuketi maana yake nini? Alipomaliza akasema kila kitu nimemaliza. kazi yenu ni kuamini na cha kupeleka ni kiburi, kumpelekea Mungu dhabihu kwa ile utakaso, ya utakaso baada ya kutolewa kwa Yesu Kristo, iko sawa eh? Kwa, kwa kutolewa mwili wake mara moja, tumepata utakaso. Angalia mstari wa kumi na nne. Maana ah, soma hiyo kwa toleo. Ngapi? Moja. Amefanya nini? Amewakamilisha. Muda gani? Hata milele. Watu gani hawa? wanaotakaswa Utakatifu unaopatikana ndani ya Yesu Kristo unakukamilisha miaka mingapi? Semeni. wa wanyama unakamilisha muda gani? mwaka mmoja wa Yesu unakamilisha muda gani? naomba uchague cha kuchukua. Mimi nimeamua kuchagua dhabihu ya nini? Yesu Kristo, maana ndani yake wanaotakaswa wanakamilishwa muda gani? Milele. Sema, nimetakaswa kwa dhabihu ya Yesu Kristo. Kwa hiyo kujiona mwenye dhambi kila usiku, kila mwaka kila baada ya karne kila baada ya miaka elfu mbili, haipo ndani ya nani? Yesu Kristo Yona, mwenye dhambi haipo. Okay, ina maana muamini hawezi kukosea? Anakosea. Lakini mwenye asiye okay mwenye, mwenye nazungumzia, ina maana muamini hawezi kukosea? Anaweza kukosea. Naomba kuuliza, Mwenye dhambi akiacha kukosea anakuwa mtakatifu? Hapana. Kwa nini? Utakatifu ni asili inayopatikana ndani ya nini? dhabihu ya Yesu Kristo. Naomba niulize, mwenye dhambi akiko, mwenye haki akikosea anakuwa mwenye dhambi? Hapana, anakuwa mtakatifu aliyofanya nini, aliyekosea. Tofautisha hizo. Tunamsaidiaje mwenye haki aliyekosea? Tunamwombea ukuaji wa kiroho na kumfundisha imarike, lakini kuna kiwango cha mafundisho inaweza kumfundisha mwenye dhambi awe mtakatifu: injili, amwamini Yesu Kristo, full stop. Akimwamini tunamfundisha ukuaji wa kiroho. Ukuaji wa kiroho ni kumfundisha aenende sawasawa na asili aliyopokea siku alipoamini. Hiyo ndo namna ya kusaidia mwamini. Lakini kwa habari ya utakatifu wake asemaje? Kwa dhabihu iliyotolewa mara moja, itumuyo muda gani? Hata milele. Unaweza kuwa na maswali mengi baada ya hapo, lakini kwanza amini hii, kwa sababu si maneno yangu, ni yule mwandishi wa Waebrania usiyemjua ndio maana akasemaje, na Roho Mtakatifu naye ashuhudia, amshuhudia kwa maana baada ya kusema asemaje, hili ni agano utakaloagana nao, baada asemaje, asemaje ya siku zile, asema Bwana, asemaje, nitatia sheria zangu mioyoni mwao na katika nia zao nitaziandika, asemaje, ndipo anenapo, dhambi zao na uasi wao sitaukumbuka tena kabisa. Kwa nini hata ukumbuka tena kabisa? Kwa sababu ya nini? Aina ya dhabihu. Tuko sawa? Tuko sawa? Kwa sababu dhabihu hii haina kumbukumbu la dhambi. Sasa naomba utof, nenda nyumbani, chora jedwali, dhabihu za wanyama na dhabihu wa ya, ya Yesu Kristo kwenye kumbukumbu la dhambi okay. Ya, ya wanyama ina kumbukumbu la dhambi ya Yesu Kristo ina kumbukumbu la dhambi okay. Kwa habari ya muda wa ukombozi, ya wanyama muda gani? Ya Yesu Kristo muda gani? Kwa habari ya ukamilifu, ya wanyama inakamilisha, ya Yesu inakamilisha. Okay. Tuko mpaka hapo eh? Lazima ujue kuchora hiyo jedwali. Nenda akafanya mazoezi; andika differentiate between animal sacrifice and Jesus sacrifice. Twende kwa makuhani. Kuhani anasimama, kuhani anatoaje huduma yake? Yesu anatoa huduma yake muda gani? Kwa wanyama anatoa huduma yake muda gani? Kila siku. Yesu anatoa muda gani? ma mara moja milele. Mambo tofauti hizo, you have to know the difference. Kwa hiyo Mkristo ambaye akiamka sasema tazama, Mungu nisijihesabia haki, mimi ni mwenye dhambi, anamtendea Mungu feva au anamtukana Mungu likiwepo kumbukumbu la dhambi, sio dhabihu ya Yesu Kristo. You have to read the Bible and understand the terms. Inabidi usome biblia yako na kuelewa lugha iliyotumika, nyakati iliyotumika, msisitizo uliotumika. Haleluya, tuko sawa mpaka hapo? Kwa hili jambo la msingi sana, dhabihu moja idumuyo hata milele anawakamilisha hawa anaotakaswa, kwa tumekamilishwa muda gani? Milele. Ndio maana ukirudi, tisa nenda sura ya tisa mstari wa 15 na 18, waebrania to cement the same idea hapa. Waebrania tisa mstari wa 13 hadi 14. Nataka uone hapa mambo ya msingi hapa. Anasemaje? Kwa maana ikiwa damu ya mbuzi, sema ya mbuzi. Na nini? Na mafahali na majivu ya ndama ya ng'ombe yaliyonyunyizwa wenye uchafu takasa kusafisha nini? Mwili. Kwa lugha anasema hivi, ilikuwa inasafisha mambo ya nje tu, haisafishi roho. Ndio maana watu walikuwa wanajiona wenye haki kwa nini? Kwa muda. Akasemaje basi? Sema basi, si zaidi damu yake Kristo. Akasemaje? Ambaye kwamba kwa roho wa milele alijitoa nafsi yake kwa Mungu, kwa sadaka aina gani? isiyo na mawa, sema isiyo na mawa. Akasemaje? haitasafisha mwili tu, itawasafisha wapi? Ndani, dhamiri zenu na matendo mafu, mpate kumwabudu Mungu aliye kwayo ibada kwa Mungu aliye hai ni matokeo ya kusafisha nini, dhamiri zetu na dhabihu moja ya milele ya Yesu Kristo. Na kuambia kinachowatesa wasioamini dhabihu ya Yesu Kristo ya milele, maana yake nini? Wanabaki na dhamiri ya dhambi, kila siku wanawadha dhambi kila wakati, wanajiona wajakamilika kila wakati. Hiyo sio ibada kwa Mungu, hiyo sio ibada kwa Mungu aliye hai. Ibada kwa Mungu hai ni matokeo ya nini? Dhabihu itakasayo ya milele ya Yesu Kristo. Kwa ibada yenye maana, mtu pekee anayeweza kumwabudu Mungu ni yule mwenye uhakika kwamba dhambi zake zimesamehewa milele. Narudia tena, mtu pekee anayeweza kumwabudu Mungu kwa ujasiri ni yule ambaye anasimama mbele za Mungu na ana uhakika dhambi zake zimesamehewa milele. Hiyo ndio ibada kwa Mungu aliye hai. Haleluya, haleluya, haleluya Sadaka isiyo namna gani na mawaa. Kwao, sadaka za wanyama haziwezi kuwakamilia, kukamilisha nini? Wakaribiao au nini waabuduo? Katika ibada ya sadaka za wanyama kuna upungufu, katika ibada ya dhabihu ya Yesu Kristo hakuna upungufu. Naomba niambie, kwa hiyo pale Yesu alipokuwa anasema Mungu anawatafuta waabuduo halisi, naomba niulize, waabuduo halisi ni watu gani? alikuwa anakompea nini watu wa hekaluni, ambao Yesu alikuwa anasema wanaabudu Yerusalemu, pamoja na Wasamaria wanaoabudu mlimani? kompea na watu gani? wale wenye roho wa Mungu walioamini katika Yesu Kristo. Kwa hiyo je, yeah, Mungu anao watakatifu duniani ambao wanaibada katika roho na kweli? Ndiyo, ibada katika roho na kweli, ibada safi ni wale walioamini kwenye nini Nabiwe Yesu Kristo Kwa tunapoisifu kazi yake tunafanya ibada yetu kwa Mungu ali hai. Aleluya. Aleluya. Amen. Tuko mpaka hapo eh? kwa hili ni jambo la msingi sana msamaha wa dhambi ni zawadi haina vigezo na masharti sio jambo ambalo Mungu atafanya ni jambo ambalo Mungu ameshalifanya katika Kristo ni jambo ambalo Mungu ameshafanya tayari. Kwa Mungu aendi kumsamehe mtu kesho. Alishasamehe katika Kristo. Kesho mtu akiamini anapokea kilichofanyika tayari kwa sababu Yesu hafi kila siku. Si sawa? Yesu hatolewi kila siku. Si sawa? Si sawa? Kwa naomba niulize. Watu ambao sasa hivi wana dhambi ni kwa sababu Mungu hawapendi? Hapana. Ni kwa sababu hamna kinachoweza kuatakasa? Hapana. Ni kwa sababu hawa aidha hawajajua au hawajaamini. Kwenye dhabihu itakasayo ya milele. Nakumbuka ile saa kuoshwa, kuoshwa kwa damu, kwa damu itutakasayo ya Kondoo, ziwe safi nguo nyeupe, umeoshwa kwa damu ya Kondoo. nasemaje? ende ya Yesu kwa kusafiwa na kuoshwa kwa damu ya kondoo, jene jene yake umemwagiwa, umeoshwa kwa damu ya kondoo. Inasemaje? maana nisome kidogo bana wa mwandama daima mkombozi na kuoshwa kwa damu ya kondoo yako, kwa msulubi wa makazi, umeoshwa kwa damu ya kondoo kwa tumeoshwa kwa damu ya kondoo haleluya. Tumeoshwa muda gani? mara ngapi? mara moja. Kwa muda gani? Milele. Nawaambia hivi hii kweli inakera, sio wewe tu kama unakereka. Ilimikera mimi, nilimaindi nilimblok mtu aliposema maneno kama hayo, inakera. Maana unafikiria huu ni mwaka wa arobaini, kila siku najiosha. <laughs> Unajua kwa, mtu mzima kuonekana mjinga wa miaka mingi inauma, eh? A, au mimi peke yangu jamani? Ilikuwa nateseka na ku block kwanza, au sija, ni kwamba nilivyomblock sija e block, alichokisema ilikuwa inanisumbua kichwa, na Waebrania, nimepita ko ile mistari, kaanza kuja milele mara moja milele mara moja milele. Unajua, unajua, ngoja nikwambie, alafu kama ukiwa smart darasani inakera sana, ukashindwa ukashindwa mistari vitenzi kama hizi inakera sana, nilimind nani, mimi, mimi nisoma Warumi kwa Ibrania kumi. Sijawahi kugundua hili nikasema, asagafulai haiwezekani. Nikatafuta nione ya kwamba wao ndio wamekosea. Kiburi, nilipambana nilipambana, haiwezekani. Niko nikatafuta versions za like Kiingereza, nikaangalia PC study Bible. <laughs> Ngoma ni ile ile. Tukua Biblia habari njema, chukua SUV twende twendev, nitafuta angalau moja atakayonitia moyo, maana huku nasikia kuchemka. Alafu kute, aliyefanya hivyo ni mtu ambaye ukimcheck darasani unampita kabisa, hafuka katokea mahali pabaya, ambia I'm too smart to miss miss this, how did I miss? Nakwambia, unaweza kuwa profesa wa lugha ukafeli wa Hebrania, Ebra kumi, kwa sababu neno la Mungu ni revelation knowledge. Profesa wa lugha anaenda kanisani huku akiimba <laughs> kombolewa na anabeba laki moja kwenda kujikomboa. Na kombolewa na damu ya Yesu, na elfu kumi anayo. Profesa wa nini wa linguistic anasoma, tumekombolewa si kwa vitu vyaribikavyo, si kwa fedha, si kwa dhahabu, alafu anapeleka nini? Elfu kumi ambayo ni nini? fedha wala sio dhahabu, anatembea nayo kwenda kufanya nini? Kukombolewa, sadaka ya nini, ya ukombozi. Tumekombolewa si kwa fedha, na amebeba nini? Fedha. Ngoja niseme basi, amebeba pesa. Bora hata ingekuwa fedha madini <laughs> fedha na dhahabu. Amebeba elfu kumi. Ambia lazima ukitaka ukombozi ambatanisha sadaka ya shilingi laki moja. Aenda tunakombolewa. Na unaweza kwa naenda mbele, nimekombolewa na Yesu halieni rehemia, na unabeba nimekombolewa na Yesu na umeshika elfu kumi juu <laughs> <laughs> halafu nagundua profesa wa lugha linguistic. Haleluya, profesa wa nini? A linguistic, So, so smart in the class so blind in the church. Anawatukana nye nye, wajinga sana, mnashindwaje kuangalia ni past tense na future tense, anasema katika Kristo, anasoma angalia, Kiswahili tu unajua, ukifaulu Kiswahili tu unaweza kuelewa Biblia kama ukiswahili na kuacha ujinga. Mtu anasoma Yo, Yohana kumi mstari ishirini na nane asema, nami nawapa uzima wa milele wala hawatapotea kamwe wala hakuna mtu atakaye wanyang'anya kwenye mikono yangu. Wasikiza ushuhuda wa nilimwona mtu mmoja ambaye alipewa alimwamini Yesu yuko kuzimu, asema nani amemnyang'anya kwenye mikono ya Yesu? Asema, oh, oh, jamani, asema, mtumishi asema, you don't understand this. Unajua, kuna watu najitia tumemwamini Yesu tu, lakini hamna uhakika sana, utaenda wapi baada ya hapo, hamna uhakika tena. Aliye kuokoa yeye mwenyewe amekwambiaje? Nami nawapa uzima wa milele, wala hawatapotea kamwe, wala hakuna mtu atakayewanyang'anya kwenye mikono ya yeah alafu nasikia kuna mtu kanyang'anywa mikononi mwa Yesu. Unamwambia Yesu Yesu, mikono imelegea? Shida ni nini? Wamekuvunja? Nimekombolewa ndugu zangu, nimekombolewa na Yesu, haleluya! Amenipa uzima wa milele, amenipa uzima wa milele. Hivi unajua ni kwenye Waebrania amesemaje? Ametupa ukombozi wa milele kwa muamini, hakombolewi kila siku. Nahoya naambie, na tutofautishe mambo. Kutoa mapepo sio ukombozi, ni kutoa mapepo. Usichanganya madawa. Ukombozi ni kazi ya nini? Damu ya Yesu ambayo inapokelewa mara ngapi? Mara moja. Unapokemea mapepo, hiyo sio redemption. You are not buying anything by giving anything, you are just casting out Demons. Tofautisha. Kuondoa mapepo sio kukomboa. Mm -mm. Kama mtu akikombolewa, anakombolea muda gani? Milele. Kutoa mapepo sio kukomboa milele. Sasa unaweza ukamtoa mtu, mtu pepo wakarudi. Au jawe kusoma. Pepo mchafu amtokapo mtu anaenda anatafuta mahali pasipokuwa, alafu anarudi kucheka nyumba yake ya zamani, ikikuta iko vile vile, anachukua ngapi? Saba. Ndio maana anambia uwe makini, kama unaenda kutoa watu mapepo na kuwahubiri Injili unawaongezea mapepo, kwa sababu hujawafanyia nini? Ukombozi. Ukombozi ni kumpa Yesu Kristo. Akipokea Yesu Kristo pale palipokuwa na wazi, anapokea Roho wa Mungu. Akikuta anakuta nini? Roho wa Mungu. Lakini wewe unatoa mapepo, alafu unaacha wazi, wanakuja wanajaa tena. Unakuta mtu yule anaanguka anguka kila Jumapili mpaka atakaposikia Injili ndio atapona. Wanasema mbona watu wale wale wanaanguka kila siku? Okay, kama pepo kutoka biwa nini, wanaambiwa haleluya, wanaambiwa hela zimewatakasa. Si tuelewana mpaka hapo. Haleluya, tumetakaswa kwa dhabihu ya Yesu Kristo, tunamfurahia Mungu kwa sababu ya hiyo. Ndio na Paulo anasemaje? Petro, mwimbaji anabim..., wote anasemaje? kukombolewa na furaha kuliko lugha kutamka kwa bei ya mauti yake, nimekuwa mtoto wake. Kwa bei ya nani? Mauti yake, nimekuwa mtoto wake. Kwa ukombozi ni bei ya mauti yake. Nani alifika bei yeye? kwa ki kwa kwa, kwa kwa nini? Kwa gharama ya nini? Mauti yake, nitalisifu daima. Mwimbaji mzee wa tenzi akasemaje? de ni ya dhambi Hiyo ni ya Yesu, ndugu yangu. Huku tudili na nini? Ukuaji wa kiroho. Ukuaji wa kiroho ndo kazi endelevu. Ukombozi wetu ni kazi kamilifu, huwezi kuongeza chochote. Baada ya kuokoka, hauna kazi ya kujiokoa kila siku, ni kukua kiroho. Kukuwa kiroho maana yake nini? Kudhihirisha asili yako uliyopokea katika Kristo, kama mwenendo wako ufai ubadilike, uwe nini bora kwa namna ya Kristo ndio maana ndo maombi ambayo Paulo anaombea watu wake, kwa imani ya makanisa na wanafunzi wake moja mmoja, ambeje ushirika wa imani yako ufanye kazi yake katika ujuzi wa kilu, kila kitu chema kilicho kwetu katika Kristo. Hiyo ndo kazi ambayo anaifanya, ili kwamba imani yao ifanye kazi watoe kile kicho ndani yao katika Kristo, watu waone upendo mlio nao, msamaha mlio nao, roho mlio naye, mwenendo mlio naye, mamlaka mlio nayo, ndio unadhihirisha. Haokoki mara mbili. Tulihubiriwa injili za ajabu sana enzi zile. Mimi nimeokoka zaidi ya mara saba, kila ukinitisha najikuta sijaokoka, naokoka tena, unaokoka, alafu naanguka tena Hujawahi kuamini dhabihu nini? Yesu Kristo? Umeamini kwenye jitihada zako, na jitihada zako haziaminiki wewe. Jitihada zako hazitebui mpaka Disemba. Jitihada zako <laughs> niulize mimi, jitihada zako. Ndio maana watu wanaoamini kwenye jitihada zao wanakuwa wa kiroho Januari, maana wa wameomba Januari, wamefunga Januari, wakifika Februari akiletea mtu mwenye pepo hawezi kumgusa. Kwa nini? kwa sababu anajua mimi sio mtakatifu kama nini? Januari. Januari niliacha kunywa pombe, Januari niliacha kuiba, Januari niliacha kutukana kwa sababu nilikuwa nimefunga. Wamerudi kwenye asili yao ya zamani. Kwa sababu hakuamini. Haleluya. Haleluya. Kwa tumesamehewa na kusitiriwa dhambi zetu kwa sababu ya nini? Kazi ya Yesu Kristo. Sema kazi ya Yesu Kristo. Sema kazi ya Yesu Kristo kwa hiyo kama dhambi zetu zimesamehewa kwa dhabihu moja idumuyo hata milele iliyotutakasa milele, maana yake mbele za Mungu wakati wowote wa hatuna hatia. Umeelewa? Sasa ukienda eh, kucheki kwenye Warumi nane, unaelewa sasa kwa nini Paulo alisemaje, basi sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo Yesu. Kwa sababu nini? Sheria ya roho wa uzima ule ulio katika Kristo Yesu mefanya nini? Imeniacha huru mbali na sheria ya dhambi na mauti. Wangapi wamefunguliwa na Yesu hapa? Wangapi wana sababu ya kumshangilia Yesu siku ya leo? Wangapi wana sababu ya kumtukuza Yesu siku ya leo? Wangapi wanasema asante kwa kunipa mahusiano mazuri na wewe? Mahusiano yasiyo na hatia. Nilikwambia mchana, kinachoua mahusiano wetu mengi ni nini? Ni hukumu inayotokana na nini? Kuhesabiwa makosa. Ambapo tunasema maovu yetu yamefanya nini? Asema, si dhambi zao na uasi wao sitaukumbuka tena kabisa. Amesema, heri wale ambao wamesamehewa makosa yao na usitiriwa dhambi zao. Uheri huo unapatikana kwa watu gani? Walio ndani ya Kristo. Kwa kama hauna huo uheri, tusilaumwane, uko wapi? Nje ya Kristo. Lakini ndani ya Kristo wasemaje? Sasa basi, hakuna hukumu ya adhabu juu yao. Specific, walio katika Kristo. Uko wapi ndugu yangu ndani yeah. yeah. yeah. ya Kristo au nje ya Kristo? Umemwamini au hujamwamini? Umepokea au hujapokea? Haleluya, haleluya, haleluya, haleluya! Tumeoshwa kamili, nimeoshwa kwa sababu ya dhabihu yake. Sema dhabihu yake. Kwa dhabihu yake inadumu hata milele. Mwandishi wa Ibrania anatuambia inadumu hata milele, tumetakaswa hata milele, tumeoshwa hata milele, tumefanyika watoto wake hata milele, tumepewa ukombozi. Ulio muda gani? Milele. Kwa sababu ya nini? Quality ya dhabihu. Umilele tunaozungumzia si kwa sababu ya jitihada zetu, iangalie dhabihu tu basi Iangalie dhabu ya Yesu Kristo, hata kujiangalia wewe mwenyewe. Ukijiangalia asubuhi jioni umeshachoka, angalia Yesu peke yake. Asante Yesu. Asante. Mshukuru tu kwa sababu ya kazi yake. Unajua Wakristo ni watu wa shukrani. Wana sababu ya kumshukuru Mungu nyingi sana Angalia tu dhabihu yake, angalia kazi yake, alafu mtukuze Baba kwa maneno ya kinywa chako, mtukuze Baba mwadhimishe kwa maneno ya kinywa chako ee, mshukuru kwa sababu ya kazi aliyoifanya. rebo ya shege bala hazo seke toreman ya <todicumpe> <Hey! todicumpe> Chukua muda huu, mshukuru kwa sababu amekukomboa. Nitukuze, mwambie ningewezaje mimi kujitakasa, ningewezaje mimi kujiosha, ningewezaje kujipa nafasi bora kwa Mungu namna hii, bila dhabihu ya Yesu Kristo. Lakini Mungu alituona katika Kristo, akatusamehe dhambi zetu, akatuosha, akatutakasa, akatufanya tuwe watoto wake E, mtukuze Baba, mtukuze Baba, mtukuze Baba, mtukuze Baba, kwa sababu ya kazi yake bora aliyofanya. Amekukomboa, amekutakasa, amekuosha, amekuhuisha katika Kristo, amekuhamisha kutoka kwenye giza, amekuleta katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Eh Baba, hey hey. Ah! amekuosha, amekutakasa amekuondoa katika hukumu ya dhambi kwa sababu ya bora. Ah, wacha break boss. Thank you Lord Jesus, asante Yesu. reka boshe za brekatazo edibayagadosayama eke dosa brekaba. Ametupa ah! na roho yake Hey. Ametufanya kwa watoto wake, ametupa na nguvu zake, ametupa na mamlaka yake, ametupa uwezo wake, ili tutende nafasi yake duniani. Ah. hey, karabayagada eketosabreka hey, hey. hey. Mtukuze Baba, mtukuze Baba, mtukuse Baba kama amekutendea mambo ya ajabu, mtukuze Baba. Yes. Mtukuze Baba, mtukuze Baba aliyonitendea ni mengi. Aya, amenikomboa amenitakasa, ameniosha, amenifanya mtoto wake, amenisamehe dhambi, sio kwa sababu ya matembe yangu, bali kwa neema yake. Akaniosha kabisa, akanitakasa mara moja kwa dhabihu ile moja. Mayeboyabahashope yes. Eketo nani amekombolewa hapa? Nani amekombolewa hapa? <laughs> Tunayo furaha iliyoneneka kwa sababu ya kazi aliyofanya. Tunayo furaha iliyoneneka kwa sababu ya kazi aliyoifanya shaba Aya, maye, furaha unayo? Uh, e, furaha, sabri baba, unayo hiyo furaha? Ayyaaaaao, yeah. Uh, yeah. kwa sababu amekukomboa Hey, yeah, yeah. M hey, hey. Oh. Leo ni mwisho wa huzuni yako maana umejua kuna furaha iliyobora inayopatikana ndani ya Yesu Kristo kwa sababu ya kazi yake. Oh, shaba, hey. Ah, nimekombolewa nimekombolewa, nimekombolewa, nimekombolewa, nimekombolewa, nimekombolewa! Amenihamisha kutoka nguvu za giza. Shetani hana mamlaka juu yangu tena, shetani hana mamlaka juu yangu tena. Siko chini yake, siko chini yake. Yuko chini ya nyayo zangu, yuko chini ya nyayo zangu, yuko chini ya nyayo zangu. Baba Ete baya ha. Shetani alikuwa anatumia dhambi na dhamiri ya dhambi kukutosha, lakini hauogopi tena hauogopi tena hauogopi tena hauogopi tena. Ah! Ha. <coughs> Uogopi wachawi kwa sababu naye Yesu ndani yako na anakaa ndani yako milele, amekupa roho wake, amekupa utukufu wake, amekupa upendo wake.