Watu wanaanza kuvumilia kweli, wanaanza kuenjua the truth, wanaanza kusikiliza tena walichosikia jana na wakwazi wana, wanaanza kujengwa kila siku na kuimarishwa kwa sababu ya usikivu wao. Wokovu unakuja na, na kapasiti ya kumsikia Mungu. Wokovu unakuja na, na kapasiti ya kuvumilia muda mwingi kusikiliza Injili. Yesu alikaa na watu ambao walikuwa wajaamini siku tatu mlimani, nyikani The glory of the Lord, cover the streets. I see glory, kama vile maji aifunikako bahariua kene chako kutabiri kwa ajili ya injili katika eneo hili. Specific, mikoa. Mikoa ambayo miko ambayo tujawahi kusikia na injili, hii i a mikoa ambayo tuja kufikia na injili. Tamka utukufu. Na mikoa ambayo tumeanza kuifikia sasa hivi. Tamka utukufu kwenye mikoa hiyo. Watu wanainjiwa kweli. Vipingamizi vinang'olewa, vinang'olewa, vinang'olewa. Hakuna kipingamizi ambacho kitazuia injili. <laughs> Ni kama maji ya mafuriko. <laughs> Ni kama maji ya mafuriko. Hakuna kinachoweza kuzuia, hakuna kinachoweza kuzuia. The gospel is not stopping in this nation. Habakuki akasema inaona maono. Unaona nini? Unaona nini? Unaona nini? Unaona nini? Akasema kama vile maji yafunikavyo bahari, utukufu wa Bwana utaijaza dunia yote. No space itakayoachwa, hakuna mahali patakapoachwa kufikiwa na nguvu za Mungu. Jesus, brika Baba, boss, angalia mtaa wako, angalia mtaa wako uliopo, angalia mtaa wako uliopo tamka juu ya mtaa uliopo, tamka juu ya mtaa uliopo, tamka tamka juu juu ya ya mtaa mtaa uliopo, au mitaa iliyoko sehemu yako, sehemu ambapo una seli, tamka utukufu kwenye maeneo e, hata kama una seli, tamka pale ulipo wewe. pale ulipo wewe, Mungu anakuweka pale ulipo kama teritorio, kamanda, kama mtu mwenye mamlaka kwenye ile eneo, kwa ajili ya kuleta nuru ya injili kwenye ile eneo, ulete vitu vya kudumu kwenye ile eneo, huo mtaa, hicho chuo, hicho chuo, hicho chuo hicho chuo hicho chuo hicho chuo hicho chuo hicho chuo hicho chuo. Nuru inaenea kote, hakuna kikwazo kitakachozuia. Vipingamizi ambayo ulipingana navyo mwanzo mwisho, baada ya kambi hii waliokupinga watabao down, maana nuru itawamulika wote, giza litaondoka. I see glory all around, I see glory all around. Hey. Na wale wengine ambao mliacha kufanya seli zenu, mliacha kufuatilia wanafunzi wenu rise up, inuka inuka inuka inuka inuka. Inuka inuka inuka, inuka. Yesu Kristo anataka watu apate mkate wa uzima, na hautafaa wewe kunyamaza, usinyamaze. Mungu anakupa wepesi kwenye kinywa chako, unapoongea watu wanapokea, unapoongea you never struggle again Joyfully preach the gospel. Joyfully preach the gospel. Kwa furaha kuu ubiri Injili. It's going to be easy for you. You see the power of God helping you. Utaona nguvu za Mungu kusaidia kufanya haya. Tutaona watu wengi sana, watu kama mchanga, watu kama nyota za mbinguni, watu kama mavumbi ya nchi. Watu waliopokea injili mikononi mwako, mamia kwa maelfu, mamia kwa maelfu. mamia kwa maelfu, mamia kwa maelfu. Mmoja wetu anazama yu, yu, mmoja wetu anazama elfu. Yule asiye na uwezo kabisa, impact yake atafikia maelfu atafikia maelfu, atafikia maelfu. Kuna imbo anazungumzia mamia kwa maelfu, sikumbuki ni imbo gani. Mamia kwa maelfu wanapokea njii Haleluya. Imekuwa katika jina la Yesu. Imekuwa katika jina la Yesu. Imekuwa katika jina la Yesu. Yesu. Amen. Amen. Naweza kuketi. Chukua nafsi zako tumalizie. Kwa hiyo, alethinos halisi inafananishwa na nini? Kinachodumu na kisichodumu. Kwao, kinachodumu ndo nini alethinos? Iko sawa eh? Alethinos. Kwa hiyo alethinos inaonyesha kitu ambacho kinadumu dhidi ya kitu ambacho hakidumu. Unaweza ukaiona hiyo kwenye. Kwa hiyo mpaka hapo, umeona praxis ambazo hazidumu ni zile ambazo zilikuwa zinafanyika hekaluni. Iko sawa eh? kwenye Agano la Kale hazikudumu ndo maana Yesu alikuja akaziondoa, iko sawa aziondoe? Alikuja akaziondoa, ndio maana kwenye kwenye tuta, tutaenda Waebrania kumi, lakini tuangalie kidogo Waebrania. Nenda Waebrania, tunaangalia kinachodumu eh? Nenda Waebrania, nenda Waebrania. Waebrania iko nyuma ya wa Wafilipi ombele Yohana Waebrania Unastamina, tusome Wahebrania nane yote, tusome nane yote afu tumalizie yule mstari wa kumi na tatu namna ambapo mwandishi anaonyesha kipi kinadumu, kipi kimeondoka. Tuko sawa eh? Kumbuka, tuko maeneo ya nini? Hekaluni na mlimani. Tuko sawa? Tuwatafuta kipi kinadumu, kinachodumu kikoje? ambao ndoni waabuduo halisi wanapatikana kwenye ibada halisi ibada halisi na ni inayodumu. Kipi dumu, kipi ambacho hakidumu? Lazima ujue kipi ambacho kidumu, ili usije kuwa wanafanya ibada, yeah. isiyo dumu, si ndio? ya isiyo ikawa weni ni ni sio sio true worshipper. Twende nane moja kitabu cha Waebrania kwanza, inafananisha mambo mawili pia, yanayo dumu na isiyo dumu. Yanayo dumu ni nje ya Yesu Kristo. Yasiyo dumu ni nje ya Yesu. Yanayo dumu ni katika Kristo. Umeona eh? Alifananisha Musa na Yesu, Haruni na makuhani na Yesu, dhabihu za wanyama na Yesu, wazee na Yesu, ifaki Yesu pekee amefananishwa na nani? Melkizedek, kama kuhani wa nini? Wadumuie milele. Kwa sura ya nane iko bado kwenye ukuhani na agano kuna agano linalodumu na agano lisilodumu. Lazima ujue, usijue kuwa unatembea katika agano lisilodumu nane moja. Basi, basi katika hapa tuna tunasema neno hili ni kuu. Neno kuu ndilo hili eh? Tunaye kuhani mkuu wa namna hii aliyeketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi eh? cha ukuu mbinguni eh? mhudumu wa patakatifu na wa ile hema ya kweli umeona kweli, kwa kuna hema ya kweli. Hii sio hekaluni, ameita hiko wapi? Mbinguni, maana yake ni ya kiroho. iko sawa? Ama asemaje? ambayo Bwana aliweka, wala si aliye nani? Aliyejenga hekalu ya Yerusalemu nani? Wanadamu. Maana kila kuhani mkuu huwekwa kwa ajili ya kwa, uwekwa ili atoe vipawa na dhabihu <coughs> sorry kwa hiyo lazima huyu naye awe na kitu cha kutoa huyu. Kuhani anazungumza kwa nani? Yesu, mwenye kitu cha kutoa. Huyu naye ni comparison ye. Kama angekuwa juu ya nchi asingekuwa kuhani, maana hawa watoao sadaka kama yagizavyo wa sheria watumikia ao nini? Mfano na kivuli cha mambo ya mbinguni. Kwa hekalu na mlimani ni mfano na kivuli kivuli, sio halisi halisi ni ile substance kitu chenyewe. Iko sawa. Mfano na kivuli cha nini? Cha mambo ya mbinguni, kama Musa alivyoagiza na Mungu. Alipokuwa tayari kufanya ile hema, ameanzia na hema, kwa hema ni mfano au ni halisi? Ni kivuli, si ndiyo? Maana asema, angalia ukavifanye vitu kwa mfano ule ulioonyeshwa katika mlima. Mnakumbuka Kutoka 25:40. kwa mfano wa vile ulivyoonyeshwa katika mlima. Kwa alivyoonyeshwa katika mlima ni halisi. Ilikuwa haijatokea bado. Akajaribu kuchonga chonga vinavyoendana vinavyofanania katika nyimbo. Kwa hekalu ni kitu ambacho kina uhalisia wake. Nakumbuka eh? Mungu atakaa katikati ya wanadamu. Niliwaambia jana eh? Musa akamtengenezea hekalu, akaweka patakatifu patakatifu ili watu wamkaribie Mungu. Ambacho ilitokea wapi? Katika Kristo. Nakumbuka? ko hekalu sio halisi. Hekalu ni picha au ni ujenzi wa mtu aliyeona kitu halisi, akasema, nawasaidiaje hawa ndugu zangu waliotoka Misri? Akachonga chonga hema ya kukutania na nini na hekalu, iko sawa eh? Ni kama vile unajaribu kushare ku, ku, ku kitu lakini, unaona akili za hawa watu haziwezi kuelewa, nitumie material ambazo wanaweza ku grasp, watengeneza hema ya kukutania. Alipokuja Suleimani, aka advance hekalu inasemaje hapo mstari wa ngapi mstari wa sita eh? lakini sasa amepata huduma iliyo bora zaidi kama kuna iliyo bora zaidi maana yake ile sio bora kuliko kumbea hii nasemaje kwa kadri alivyo mjumbe wa agano gani lilo bora liloamirwajua hadi gani zilizo bora muone Yeah. Angalia saba. Kwa maana lile la kwanza lingalikuwa halina upungufu, kwanza lilishawagawa wa Samaria na Wayahudi, mwona tayari halina upungufu, nafasi isingalitafutwa kwa lile la nini la pili. Maana awalaumupo asema, mstari wa saba nane, nasemaje? Angalia siku zinakuja, asema Bwana nami nitawatimizia nyumba ya Israel na nyumba ya Yuda agano jipya. Halitakuwa kama agano lile liloagana na baba zao katika siku ile nilipowashika mkono niwatoe katika nchi ya nini, Misri, kwa sababu hawakudumu katika agano langu, mimi nami sikuwajali, asema Bwana. Maana hili ndilo agano nitakaloagana na nyumba ya Israeli baada ya siku zile, asema Bwana, nitawapa sheria zangu katika nia zao na katika mioyo yao nitaziandika. Hizi sheria ziandika kwenye mbao? Zinaandikwa ndani ya moyo wa mtu au ndani ya roho. Basically, namna Mungu anaandikaje sheria zake ndani ya moyo wako? Sio kuna mwenye moyo wako na kibao moyoni mwako, niangalie, sio kwa kwenye moyoni mwako na kibao moyoni mwako, Mungu anachora amri ya kwanza, amri ya pili, namna Mungu alivyochora Mm, mm, mm, mm, mm, alivyochora amri zao kwenye moyo wako ni nini? Ni kukupa roho wake, maana yake Mungu amekupa capacity ya kutii kile ambacho kilipokuwa nje ulishindwa kutii, ni kuwezeshwa na roho ya Mungu. Ameweka ndani akasemaje, ili ndo agana na nyumba basi, nitawapa sheria zangu na katika nia zao na katika mioyo nitaziandika, sema nami nitakuwa Mungu kwao nao watakuwa watu wangu, nao hawatafundisha kila mtu jirani yake, na kila mtu ndugu yake, asema mjue Bwana, kwa maana wote watanijua, tangu mdogo wao hata mkubwa wao, kwa sababu angalia, katasi hao watu nitawasamehe maovu yao na dhambi zao sitazikumbuka tena. kumi na tatu. Kwa kusema kule kwa kule kusema, agano jipya amelifanya lile la kwanza kuwa nini? kuukuu kuukuu. Sio alefino, sio alefino zinadumu, haiwezi kuwa kuukuu. Akasemaje? Lakini kitu kianzacho kuwa kikuukuu na kuchakaa ki karibu na kutoweka. Ko, alipo kwa alipokuwa anasema halisi milimani na hekaluni zinatoweka. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Sura ya kumi mstari wa kwanza sura ya kumi mstari wa kwanza Haleluya, haleluya. Sura ya kumi mstari wa kwanza leo tunamaliza, tunaelewa hii tu. Sura ya kumi mstari wa kwanza mefika, tunamaliza na vivuli na halisi. Kwa hiyo isiyo halisi tunaweza kuita kivuli eh? shadows au mfano kwa kinyume cha mfano na kivuli ni nini halisi. Sa iko sawa? iko sawa. Kwa mmeshaona ya kwamba kisicho halisi kinabidi kiondolewe ili kije nini halisi? tee taratibu kumi moja. Basi tema, basi. Unajua, Waebrania imejaa mabasi mengi sana, hata kuna moja anaanza na basi nafikiri kumi na mbili peke yake ndo. Kumi na mbili pia inaanza na basi, tisa inaanza na basi, nane inaanza na basi, nne ndo haianzi na basi, nne pia inaanza na basi, asandeni kwamba basi ya, ya, ya nani ya Waebrania. Twende kumi sasa, tumalizie basi la kumi. Aha. basi Torati kwa kuwa ni kivuli cha mema yatakayokuwa wala si sura yenyewe ya mambo hayo. Umeona eh? kwa sababu zile asema kwa kuwa torati, sema torati, torati ilikuwa inafanyika wapi? Ekaluni, sindiyo? kwa kuwa torati ni kivuli, ni kivuli, sema kivuli, wala wala si sura yenyewe tunaweza kusema, wala si alethinos wala si uhalisia, asemaje dhabihu zile, hizi walizotoa kila muda gani? Mwaka kwa, kulikuwa na dhabihu inayotolewa kwenye hekalu inatolewa kila mwaka. Kila mwaka watu wanapeleka dhabihu zao kwa ajili ya dhambi. Asemaje? haiwezi wakati wowote kuwakamilisha wakaribu yao. Neno wakaribu yao pale ni waabuduo, kuangalia kwenye original translation. ni waabuduo, maana yake wanaoenda kuabudu katika hekalu, wanaopeleka ng'ombe, mbuzi njiwa walikuwa sio waabudu halisi, kwa sababu dhabihu hazikuwa halisi. Makumbi, maana ya halisi inayodumu. Unajuaje hizi hizi hazidumu? Kwa sababu wakipeleka, baada ya mwaka imeexpire, unapeleka nyingine. Umegundua eh? ina maana kinaharibika, hakidumu kwa inabidi tupate nini ili tupate ibada inayodumu na sisi tutakaswe, tuwe waabuduo halisi, inabidi kwanza dhabihu iwe ya kudumu. Sababu haiwezekani ibada pasipo nini? Dhabihu. Unakumbuka siku ya kwanza tumetaja ibada, tulitoa wapi? Mwanzo ishirini na mbili kulikuwa na nini specifically? Dhabihu. Kijana alisemaje? Tunaendaje kuabudu, yuko wapi nini mwana mbuzi au mwana kondoo wa sadaka. Iko sawa? Iko sawa? Kwa significance ya, ya ibada ni nini? Dhabihu. Kwa ubora wa dhabihu inaamuru ubora wa ibada na inaamuru ukamilifu wa waabuduo. Iko sawa? Meshaona picha waabuduo halisi wanatupatikana kwenye dhabihu gani? Mnanibia notes zangu. Naona kuna watu wameshafika mwisho. Wanasema aposto, tumalize hii ngoma. Mbona kama ishamaliza? <laughs> Hatumalizi ng'o, hatuchezi eh. Mmeona? Kwa hiyo mwabudu, mwabuduje, sorry, mwabuduo <laughs> waabuduo halisi wanaamuriwa na aina ya dhabihu au aina ya waabuduo wanaamuriwa na aina ya dhabihu. Waabuduo ambao hawajakamilishwa ni matokeo ya dhabihu ambao haijakamilika au dhabihu isiyo na nguvu ya kudumu. Iko sawa, iko sawa, twende sasa kwa, anasemaje? Haikuweza, haiwezi wakati wowote kuwakamilisha wakaribiao au, au waabuduo. Na hapo mbele amerudia neno waabuduo mbili, anasemaje? Kama ndivyo, je, dhabihu hazingekoma kutolewa kwa maana waabuduo? Umeona, waabuduo imewekwa sasa, ndo eh? wakaribiao pale juu, wakiisha kusafishwa. mara ngapi? mara moja. wasingejiona tena kuwa na dhambi. Akasemaje? lakini katika dhabihu hizo diko kumbukumbu la dhambi kila mwaka. Kwa dhabihu za wanyama zilikuwa hazina uwezo wa kutakasa moja kwa moja kwa sababu sio nini, Alethinos kwa sawa eh, sio halisi, sio kweli, sincho ambacho Mungu alitaka watu watakaswe kwalo. Tunasoma hapa chini, tuko maeneo ya hekaluni, usihame, si ndio eh? Usihame, si ndio eh? Alafu anasemaje mstari wa ngapi, wa nne kwao kwenye hizi za, liko kumbukumbu la dhambi kila mwaka eh? na wanaokaribia wakishataa wanajisikia at least, wakifika wanasema Mungu atanipiga na radi. Hawawezi kuimba dhambi zangu zote wala sinus. Hawana ujasiri, kwa sababu dhabihu iliyotolewa haitoi huo ujasiri. Iko sawa? Mstari wa tano anasemaje? Tusome nne tena, afu tuende tano. Maana haiwezekani damu ya mafahali na mbuzi kuondoa dhambi. Kwa maana yake hakuna mtu yeyote hekaluni aliyeondolewa dhambi kwa zile dhabihu. Dhambi zilifunikwa kwa kitambo. Iko sawa? Lakini dhabihu ya Yesu Kristo haifuniki dhambi, inaondoa dhambi. Kwa anayeabudu halisi ni yule aliyeamini kwenye dhabihu yenye uwezo wa kuondoa dhambi. Kwa sababu ya uhalisia wa ile kondoo. Angalia anavyoelezea hapa, sio maneno ya aposto shemeji melaeki usiyempenda, uh -uh. Ni maneno ya mwandishi wa Hebrania unayempenda, tano. Kwa hiyo ajabu ulimwenguni, nani alikuja ulimwenguni? Mtu mwenye saa yake mtu <laughs> mwenye saa yake amekuja kuleta mapinduzi na mageuzi amekuja kuwachanganya wa mlimani na wa hekaluni, wa Samaria na Wayahudi, wa Masai na Wachaga, wa Israeli na mataifa, wote ndani watoa mbuzi na watoa mafuta ya, ya, ya, ya mafahali na majivu, wa na wale wanaolia na kuomboleza wasamehewe, na wale wanaojichoma choma na kunyoa nywele wasamehewe, na wale wanaojiua wasamehewe wanaletwa kwenye uwanja mmoja naitwa nini? Dhabihu moja idumuyo hata milele. Cheki hapa, samaje? Kwa hiyo, ajapo ulimwenguni hapa. Anachambua Zaburi ya arobaini msari wa sita na nane. Ajapo ulimwenguni, asema dhabihu natoleo hukutaka. Eh, anasema Mungu hakuwahi kwa kupitisha kwamba this is ndio halisi. mm -mm. Musa alitengeneza vitu kutoka kwenye uhalisia, badala ya watu kusema Musa, e-teaching aid inatufundisha nini, wakala teaching aid. Sio kama mtaelewa nikielezea hivi vizuri. Yaani mtu ana idea iko mahali, ngoja nitumie tena, baada ya kumpa mtu sampo ya nyumba kwamba kuna kitu kikubwa nakiona, lakini atafuta namna ya kukijenga akakujengea akakujenga akasema, sasa asante sana kwa kunipa hii modo ya nyumba, mimi nitaishi hapa hapa. Wakati unaambiwa hivi, nimeona kitu najaribu kuchukua nichokiona kwa kwenye nini, lugha za picha mtakazoelewa. Nitaweka kondoo ili kufundisha juu ya nini Mwana kondoo wa Mungu achukue dhambi ya ulimwengu. Kwa kila mwaka mnapopeleka huu kondoo, natoka mshtuke, ya kwamba mbona hiki kitu haifuti? Unajua sasa, mbona akifuti, mbona tuna, mbona kama tunahangaika? Na unajua sio kwamba Wayahudi hawakwahi kufundishwa kwamba zile zabihu haziondoi dhambi, walikuwa na vichwa ngumu. Na kuambia hivi ni kwenye agano la kale, ndo Mungu amewakanya Wayahudi ya kwamba dhabihu za wanyama haziondoi dhambi, sio kwenye agano jipya. Fungua Zaburi ya 40 mstari wa 6 na 8 <coughs> Sa, ni kule walishaambiwa na Mungu hizi ngoma hazitoboi, hazifui dafu. Mstari wa 6 na 8 Zaburi ya 40 mefika hakikisha umeweka kamba yako kwenye ngabio. Waebrania kumi, Zaburi 40 mstari wa nane, sita na wanane, inasemaje? Mbona uongei kwa sauti? Dhabihu na matoleo hukipendoza navyo, ava nasemaje? masikio yangu umeazibua. Daudi anasema umenishtua. mm. Oya wazee ile me, na, mo, na wa. Hizo zote haziwezi ufanya nini? Hasema masikio yangu, maana yake umenishtua. Kusema wallahi, kuna kitu hapa, si hiki kitu, kina kitu kina maanisha, lengo la hizo zabiu ilikuwa ni kwa nini? kuzibua nini masikio, badala ya washikaji kuzibua masikio waliziba masikio, wakasema lete ng'ombe. Lete mbuzi, lete kondoo. Halafu <laughs> nashangaa mpaka leo kuna Wakristo wanatoa dhabihu za ng'ombe kwa ajili ya dhambi zao. Kuna sadaka wasipotoa dhambi zako hizo hazita Mtu mmoja aliambiwa na mtumishi mmoja kwa idadi ya mimba ulizotoa ndivyo unatokewa idadi ya dhabihu utakazotoa. Akasema kama ulitoa kwa shilingi 80,000, piga 80,000 mara idadi ya hizo mimba, ukimtolea Mungu sasa Astagafirulahi, bismillahi rahmani rahim wabillahi tofik taala wabarakatu. <laughs> Kiarabu, angalia. <laughs> Watu ah! <laughs> Wanamaindija wana kwamba aposo iko free sana, yaani naweza nikaongea Kiarabu nikitaka, Kimasai, Kichaga, Kihindi eh, niko free. Sema niko free au nyewe eh. mna maindi Ah, ah, basi wakimaindi wao poa tu. Kwani wako hapa chana nao. Okay, mtana ngapi tu po? Akasemaje? <laughs> Mzari wa sita. <laughs> Unajua mtu anayekupenda hata kufanya kituko, anakipenda kituko chako. Wanyo watu wanaonipenda wanapenda vituko vyangu. Ila nakuambia kuna watu wanachukia mpaka sura yangu na sijafanya chochote. Anasema yani apostle anacheka cheka wakati anafundisha, nitalialia. Kumbe mtu hajaelewa chochote anachofundisha. Mtu mmoja akamwambia mwanafunzi wangu mmoja, "Yaani huyo pastor wako hayuko serious." Yaani mtu afundisha vitu serious lakini hata yeye mwenyewe hayuko serious. Hivi jamani mimi siko serious. Kwenye wote mmekuja kumsikiza mtu ambaye hayuko serious. Ni. Ni. Watu wakikupenda wanapenda mpaka kutokuwa na serious kaka. Wangapi wananipenda jamani? Eh, kupendwa ndio huku bwana. <laughs> Anasema mpaso ya serious. Anasema wewe tangu we serious umefanya nini kwenye maisha yako? <laughs> Hata uhakika wa wokovu huna. Bora tu mimi. Mimi. Siko serious lakini najua mimi raia wa mbinguni. Wewe unajua parapanda ikilia utaachwa. Sasa nani nani hayuko serious na uh, maisha yake? Mm? Ukipima pressure, pressure ina, ina iko juu. Unakaribia kukata roho. Na uko serious. Anyway, tuachane nao. Asiye kuwepo na lake yalipo, ila akisikiza audio ataacha. dhabihu na matoleo hukupendeza nazo, hii huyu ni Daudi, anasema kwenye mazingira ya hekalu. Wayahudi angesema huyu jamaa ana profesa yake kitu gani? Akasemaje? masikio na masikio yangu hukupendeza, asema maskio, asema kafara na sadaka za dhambi, sema za dhambi Asemaje huku zitaka? Kwa Mungu hajawahi kusema. Ha ya <laughs> mm -mm. ya, ya. Mm -mm. Leo mnyama mlioleta leo mm -mm -mm -mm -mm. Pale mlipoweka pale kwenye nini inaitwaje nini ile meza ya kuchinjia pale pale. ya ani ya. Leo Wayahudi wamenifurahisha ye ye wanamfanya Mungu Masai anapenda nyama chova yani <laughs> yani ta kondoo nono mmeniletea mm, <laughs> mwasema Yehova anasikia, nasikia, nasikia, nasikia burudani, burudani, burudani. ni sadaka zenu za nini za dhambi. Haleluya, Mungu <laughs> asema haleluya Mungu ana furahi ameona nini? Nyama zilizoingia hekaluni leo. Mwah! nyama tamu hiyo, na hakuna nguruwe ndani. Hata kama ingekuwa Mungu ninge mind. Mmeacha nguruwe <laughs> meachafaa meleta nini, mbuzi. Katoliki iko wapi? <laughs> Imagine, imagine Mungu, sikiliza. Mungu anakusamea dhambi baada ya kusikia harufu ya kiti, sorry harufu ya mbuzi z mm. mm. Mzee yule mtumishi alileta yule dume nimefuta dhambi za zake za mwaka huu <laughs> <laughs> Mungu anapenda nyama choma hivo <laughs> <laughs> ah! ebu fikiria Mungu wako eti akiona aki mbuzi anachomwa anakata na mm, yeah, nakaribia kumsamehe mtu. Mungu anatofautiana na mganga kienyeji, ambao ukimletea kuku mweusi akasema mm, mm, mm. mizimu imefurahi mizimu imefurahi mizimu imefurahi. Imesikia nini? Imeona mbuzi uliyemleta Mizimu ina dai mbuzi na Yehova anadai mbuzi, kwa mzimu mkubwa na kwa Mungu. Eti jamani, we huoni kwamba kuna sehemu hii kitu ameichukua <laughs> na anajaribu kutumia ujinga wao kuambia, jamani, mimi na kitu bora ujue, amepeleka Imagine. Imagine. Najua wengine hapa wameshaenda kwa waganga, amepeleka <laughs> nawajua kabisa wengine kwa majina yao, roho ananionyesha sasa hivi, niwataje? Wameshapeleka <muchia> mbuzi, washapeleka <muchia> kuku, washaaliwa <muchia> kule na <muchia> waliambiwa, mizimu imefurahi, mizimu imefurahi, sema shida yako, sema shida yako, sema shida yako, nong'oneza hapa, nataka fulani afe. Anyway, kwa hiyo nimekuwa naangalia kibonzo kimoja juzi, nicheka sana. Mmoja asema halo, nimetoka kwa mganga, bwana amesema sisi hatujalogwa, ni sisi ni wavivu, tuache uvivu. Ndugu yangu asema mganga huyo mzuri zala, angalia usari, angalia usari wangapi, wa wa saba asemaje? Ndipo niliposema, tazama, nimekuja katika gombo la chuo angalia, nimekuja nimekuja. Daudi anasema nimekuja. Kumbuka Daudi alikuwa na tabia moja ya kupersonalize nafasi ya Yesu Kristo. Nakumbuka eh alisema Mungu wangu Mungu wangu, mbona umeniacha? Zaburi ya 22. Nani anasema haya maneno? Yesu anasema, wanatawanya wana wana nini mikono yangu na miguu yangu, anafanya nini? Nani anasema haya maneno? Nani alikuwa anafanywa hivyo? Yesu. Kwa Daudi, alikuwa na tabia ya, ya kudramatize nafasi ya Yesu kama nabii, kana kwamba yeye ndiye anafanywa hicho kitu Daudi anazungumza mambo ya musu Yesu Kristo kana kwamba anamhusu yeye mwenyewe. Hiyo natakiwa usome kwenye Zaburi na kuiona Zaburi ya kumi na sita ipo, tumeiona Zaburi ya ishirini na mbili ipo, tumeisoma mara nyingi. Iko sawa. Iko sawa. Kwa hiyo hii pia, mwili uliniwekea tayari, ilikuwa ni mwili wa nani? Kwa Daudi, nani aliandikiwa katika gombo la chuo? Ni Daudi. Daudi sio subject ya maandiko, subject ya maandiko nani? Yesu Kristo. Angalia anachosema hapa, anasema kuyafanya mapenzi yako, e, Mungu, ndiyo furaha naam, sheria yako imo moyoni mwangu. Anasemaje? kuyafanya mapenzi yako. Kwa hiyo mapenzi ya Mungu hayakuwepo kwenye utoaji wa dhabihu za wanyama. Mapenzi ya Yesu yanayopatikana kwenye utoaji wa mwili wa Yesu Kristo, tutasoma kwenye, kwenye Waebrania, tarudi kule lakini nataka tuone pia sehemu nyingine ambapo wayahudi walikemewa na Mungu kwenye mkutano wa Wayahudi hekaluni na kuwaambia kabisa ya kwamba mimi sina shida na nyama choma, sio mimi Yehova. Zaburi ya hamsini, Zaburi ya hamsini Mstari wa tano. Ichi kikao kimeitishwa na Mungu mwenyewe, na Mungu amelalamika akisema, mmezoea kuniletea wanyama. Aktwali amesema hivi, nyiye mnachagua kwenye mbuzi zenu. Mimi ningetaka ningepiga radi tu porini, pyu, swala ningekula. Hizi za kwenu mnatoa kwa uchoyo. Soma. Ukisoma kuanzia mstari wa kwanza, ni huyu nabii alikuwa anaongea. Mungu Mungu wangu, Bwana amenena ameita, nchi toka mawio hata machweo. Toka Sayuni ukamilifu wa uzuri, Mungu amemulika. Mungu wetu atakuja, wala hata nyamaza, moto tutakula mbele zake na tufani yavuma sana, kizunguka pande zote ataziita. Mbingu hizo juu na nchi pia, awahukumu watu wake. Angalia, hukumu anayowapa watu wake. Hukumu sio lazima kiwe kitu kibaya. Hukumu inawezekana, maana yake nini? Maamuzi, kutoa maamuzi, kutoa maamuzi. Maamuzi gani? Maamuzi gani? anahukumu nini hapa? Mstari wa tano some wote, nikusanyieni wacha Mungu wangu. Wana shida gani waliofanya agano nami? Kwa nini dhabihu? Dhabihu gani hapa ni nini? Kafara za kuteketeza. Anasemaje? Na mbingu zatangaza haki yake. Sema, mbingu zatangaza haki yake. Kwa maana Mungu ndiye aliye nini? Hakimu. Kwa Mungu ana hukumu jambo gani hapa? Taratibu, anasemaje? Sikieni enyi watu wangu, nami nitanena. Atanena nini? Mimi nitakushuhudia Israeli, mimi ndiye Mungu, Mungu wako. Tuko pamoja eh? Mstari wa nane wasemaje Sitakukemea kwa ajili ya dhabihu zako si ndio eh? na kafara zako ziko mbele zangu za daima. Israeli naambiwa hivi, naziona Umejitahidi. iko sawa, ziko mbele yangu daima. Unakula sala msingi. Akasemaje mstari tisa? Sitatua ng'ombe katika nyumba yako wala beberu katika mazizi yako, maana kila hayawani ni wangu na makundi juu ya milima elfu. Maana yake wanyama wote wa porini na makundi yaliyoko milimani ni ya nani? Ni ya Mungu. Akasemaje? Na wajua ndege wote wa milima <laughs> na wanyama wote wa mashamba ni wangu. Kama ningekuwa na njaa singekwambia Yehova amemaindi. Kama ningekuwa na njaa sisemi, hii hekalu limepoa, hakuna ametenda dhambi aje na ng'ombe. <laughs> Kama ningekuwa na njaa singekuambia, maana ulimwengu ni wangu, navyo viujazavyo. Pause kidogo. Mungu ana shida na kitimoto, ana shida na mbuzi, ana shida na ng'ombe ana shida na ndege, ana shida na mafahali amesema, vyote ni vya kwake, akitaka anakula muda anayotaka. Kama angetaka kula pose hiyo asemaje? Je, nile nyama ya mafahali au ninywe damu ya mbuzi? Kwa amekataa hajakataa? Naomba niulize, amekataa hajakataa? Kwa angetaka angefanyeje? Asingemwambia mwanadamu nipe Angekatiza tu Serengeti, anapiga shoti pale katikati, chitchi chitchi chitchi chitchi chitchi, tunaona tu mishikaki naelea inaelekea mbinguni, asema Mungu amefurahi hapo. Mungu sasa hivi anacheka, anavuta tu. Ambia nani ampelekea Mungu stiki kwa ajili ya toa nini, asema mimi si taki hiyo ni agano la kale, kwa maana ya kitabu Zaburi ya Daudi. Zinaimbwa wapi na Wayahudi? Wanaimba hivi na hawaelewi. Umegundua kwamba unaweza ukawafundisha hao Wayahudi kumwamini Yesu Kristo bila kufungua Mathayo mpaka Ufunuo? Yeah, unaambia, mbona hapa mmenyimwa, mmekataliwa na bado watu wanaa, baada ya kusoma zaburi ya hamsini bado mee unabeba Lazima masikio yafanye nini? Yazibuke. Yes, anasemaje? Kwa hiyo Mungu anataka nini? Anasemaje? mtolee Mungu dhabihu kwa ushukuru. Maana yake Mungu anataka ushukuru, kwa sababu yeye ndio mtoaji. Sasa hata wanyama unaotoa ni wakwake Okay, mtu akiona dhabihu ya Yesu Kristo, nini kinachokuja kwenye moyo wake? Ni kushukuru. niko sawa eh? ni kushukuru. Kwa hiyo dhabihu za wanyama zikawa zimfundishe mwanadamu kusarenda, ya kusema jamani, tutamaliza mifugo maana dhambi zetu haziishi. Okay. Twende, meshaelewa muktadha wa hizi Ko si mara ya kwanza, in fact na sehemu nyingine, si mara ya kwanza Wayahudi wamepigwa pini kutoa wanyama, si mara ya kwanza angalia. Usome Zaburi ya arobaini mstari wa sita na wanane usome na Zaburi ya hamsini mstari wa tano mpaka tuposoma hapo, fika hapo, alafu Mungu anataka dhabihu za kushukuru, sio dhabihu za wanyama. Maana yake nini? Midomo, kwenye Waebrania kumi na tatu mstari wa 15 na 16, anasema midomo iliungamayo jina lake. Thank you. Kwa badala ya kusema dhambi zangu zimeondolewa kwa sababu ya mnyama, anasema Mungu ni mwenye rehema, amenisamehe dhambi zangu. Midomo iungamayo dhambi zangu, ungamayo nani? Jina lake. Angalia, tutasoma baadaye hiyo Waibrania 12. Ngoja turudi kwenye Waibrania yetu bado upo leo mpaka saa kumi na saba Waebrania kumi. Turudi turudi, Waebrania kumi ambayo tulikuwa tumepita. Umegundua mwandishi wa Waebrania ametoa wapi dhabihu za wanyama hukupendezwa nazo? Ametoa wapi? Zaburi ya ngapi? arobaini mstari wa ngapi? sita na nane. Ndio maana haya mambo huhitaji kurukaruka kufundisha Zaburi inakwambia usingeelewa kitu. Ndio maana nimeacha taulo langu. La kurukaruka maeneo kama haya, huhitaji kurukaruka. Nahitaji watu wajifunze taratibu taratibu. Waebrania kumi, eh, tuanze mstari wa tano. Kwa mstari wa tano, umeshaelewa muktadha wake, nasemaje? Kwa hiyo ajabu ni mwanguni Asema, dhabihu na matoleo hukutaka, lakini mwili uliniwekea tayari sadaka za kuteketezwa na sadaka za dhambi hukupendezwa nazo. Ndipo niliposema, tazama nimekuja, katika gombo la chuo nimeandikiwa niyafanye mapenzi yako Mungu. Tunatafuta mapenzi ya Mungu, yako wapi? Hapo juu asema, hapo dhabihu na matoleo na sadaka za kuteketezwa na, na hizo za dhambi hukuzitaka wala ukupendezwa nazo, kwenye mabano zitolewazo kama ilivyoamuru torati ni hekaluni eh ndipo aliposema Tazama nimekuja niafanye mapenzi yako. Aondoa lipi la kwanza? kwa la wanyama ni la, ni la kwanza, si ndio? Eh, ni halisi, ili kusudi alisimamisha la nini? La pili. Akasemaje? katika mapenzi hayo mmepata utakaso. Kwa hiyo Kinachopatikana katika kutolewa kwa mwili wa Yesu Kristo ni nini? Utakaso. Kwa nini? Kinachoweza kumtakasa mwanadamu ni kondoo au ni dhabihu ya Yesu? Andika hiyo, dhabihu ya Yesu ndio inayokupa utakaso. Ni mmepata utakaso. Ah, wasemaje? Kwa kutolewa kwa mwili wa Yesu Kristo mara moja tu. Wanyama walikuwa wanatolewa mara moja no, kila mwaka. Yesu ametolewa mara ngapi? Mara moja. Kwa nini wanyama walikuwa wanatolewa kila mwaka? Kwa sababu dhabihu hizo haziwezi kuondoa dhambi. Yesu anaweza kuondoa dhambi, yes. Kwa hiyo Yesu alipotoa dhabihu yake mara moja, alisema nimemaliza, ila wengine walikuwa hawajamaliza, kwa sababu lipo kumbukumbu kumbu la dhambi kila mwaka. Tuko sawa mpaka hapo eh? mstari wa ngapi Kumi na moja. Nasemaje? Na kila kuhani husimama kila siku. Pigia mstari neno pale, husimama, kwa sababu makuhani wanasimama kila siku. Yesu alitoa, alitoa mara moja, eh? Itua, itua? Yesu alitoa mara moja akaketi, ndio maana tofauti, ndio maana inaitwa kazi kamilifu ya Yesu Kristo, alipotoa akaketi. Lakini wale ndugu, hata kama Wayahudi wote wamekuja, makuhani ilibidi wasubiri, kuna Mwayahudi mwingine atakuja atazingua. Lakini ya Yesu imetolewa mara hii moja, sema mara moja, mara moja alipotoa. Yeye kama kuhani ni mkuu, alitoa dhabihu ya nafsi yake mara ngapi? Mara moja. Akafanya nini? Akaketi kwa tofautisha. Ingekuwa mimi ni wewe, ningeanza kuchora jedwali agano la kale na agano jipya, afu naanza kuzitofautisha. Dhabihu ni Yesu Kristo, dhabihu ni wanyama wanatoa <laughs> wanatoa, kila baada ya mwaka wanatoa, mara moja. Makuhani wanasimama kila siku, kuhani ametoa mara moja na ameketi. Lina, linafunika dhambi kwa muda, linaondoa dhambi milele. Makuhani wanakufa, kuhani huyu anaishi milele. Mwaa tofauti hivi hivi, ni nakumbuka gano nimeshaanza kuchanganya lakini mesha elewapikinakaa yeah mapenzi ya Mungu enye kutolewa kwa wanyama aoleaayerstae waabuduo wanatakaswa wapi? Waabuduo kwenye agano lipi? Agano jipya, wa waabuduo wanatakaswa mara moja. Kwenye Agano la Kale hata wakitakaswa bado kuna kumbukumbu la dhambi. In fact dhambi zile haziwezi kufanya nini? Kuwakamilisha waabuduo au wakaribiao, una tofauti kwa hiyo eh? lazima ujue ni akina nani waliokamilishwa. <laughs> Mwona namna mungu anavyotengeneza waabuduo halisi Hallelujah. Mstari wa ngapi? Mstari wa kumi na mbili. Kwa hiyo anasemaje? Hawa wanasimama kila siku akifanya ibada na kutoa dhabihu zile zile, anasemaje? Mara nyingi, sema mara nyingi, ambazo haziwezi kabisa kuondoa dhambi 12. Lakini huyu sema, huyu, huyu ni nani? Yesu alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi dhabihu ngapi? Moja, ya muda gani? Idumuyo hata milele, alifanya nini? aliketi mkono wa kuume wa Mungu fan, tangu sasa akingojea hata adui zake wawekwe chini ya miguu yake, okay. Actually hii ni kuhubiri njiri, nitaelezea huko mbele. kumi na tano kwa maana kwa toleo moja, sema kwa toleo moja, amefanya nini? Amewakamilisha muda gani? Hata milele hao wanaotakaswa. Kwa mtu aliyetakaswa kwa dhabihu ya mnyama anakuwa mtakatifu kwa muda gani, au anajisikia mtakatifu wa muda gani? Ndani ya mwaka mmoja, si ndio eh? Kumbukumbu la dhambi linaanza kuonekana, lakini kwa dhabihu ya Yesu Kristo anatakaswa muda gani? Milele. Nani ametakaswa milele hapa? Nani ametakaswa milele? Kwa hiyo, kwa hiyo naomba niulize, kwa aliyetakaswa milele, anaweza leo akawa mwabudu kesho asiwe Laakaa na ujasiri wa kuingia pataka kesho asiwe. Unajua kwa nini? Kwa sabi, kwa sababu ametakaswa milele, amekuwa nini? Waabudu, wanakuwa nini? Waabuduo Alethinos. Waabuduo halisi au waabuduo wa kudumu. Amba niulize. Mtu anayepaswa kuitwa, watu wanaopata kuiswa waabuduo halisi ni watu gani? Walioamini katika dhabi ya Yesu Kristo. Kwa hiyo namna gani waabuduo halisi wanapatikana? Sio wanaonyanyua mikono wamekunja uso na kutetemeka. Ni watu gani? Waliomwamini Yesu Kristo. Kwa hiyo kumwamini Yesu Kristo ni ibada eh? na ni ibada halisi. Kwa hiyo mtazamo wote wamwamini ukiwa ni matokeo ya imani yake katika dhabihu ya Yesu Kristo inayotakasa milele, huyo mtu anafanya ibada. Kwa hiyo kwa hiyo kwa sababu pasipo dhabihu hakuna ibada, basi ibada isiyo halisi ina dhabihu nyingine isiyo ya Yesu, sawa? Ibada halisi ina dhabihu ya Yesu Kristo. Waabuduo halisi wamefanyika waabuduo halisi kwa sababu ya dhabihu ya Yesu Kristo. Kuna waabuduo halisi hapa. Kwa hiyo unaweza ukaa nyumbani kwako ukasema, mimi ni nani? Ni mwaabuduo halisi, bila kunyanyua mikono, kuimba pambio, kwanza tu hivyo ule ufahamu tu ya kwamba damu ya Yesu imekusafisha imekutakasa, mara moja milele. Hiyo ni ibada, na ni ibada kamili, ibada halisi, ibada idumuyo, ibada isiyo na mawaa. kwa nguvu ya ibada ni matokeo ya nguvu ya dhabihu Ayo, haleluya! Nguvu ya dhabihu. Najua kuna hela, ukitoa ibada yako inakuwa sio halisi. Ukitoa mia mbili, tena ukitoa ya chenji, ibada yako sio halisi. Ukitoa milioni, sadaka inauma. Dwe... Umerudi tena kwenye vitu gani vinavo haribika? Sababu thamani ya milioni mbili leo, miaka kumi ijayo inaweza isinunue pipi. Imnajua hiyo eh? Zamani watu wanunua baisikeli kwa shilingi hamsini. Sasa hivi kwa shilingi hamsini ukidondosha unaiacha. Sasa nimedondosha wapi? Unaondoka. Enzi zile nililipa ada shilingi mia saba hamsini lakini nilifanya kazi ya kutengeneza viti viwili ili nikalipe ada shilingi mia saba hamsini Leo nikuta mia saba hamsini sijui nanua nini? Ndugu zangu, kwa hiyo hata fedha, hata dhahabu ni vitu vyaharibikavyo, they don't equate. Nawaianesemaje? Hamkukombolewa kwa vitu vinavyoharibika, si kwa fedha wala dhahabu. Ina maana kilichotukomboa kina thamani sana, ndio maana ukombozi wetu ni wa juu sana, na ndio maana waabuduo ni halisi sana, waabuduo ni very true worshipers. Mpaka sasa hivi umesikia wimbo mpaka sasa hivi umesikia wimbo mpaka sasa hivi umesikia wimbo wa kuabudu, umesikia wimbo wa taratibu, umesikia nini? Imani katika dhabihu ya Yesu Kristo. Kwa Mungu alikuwa anatafuta watu gani? Watu watakao waamini kwenye nini? Dhabihu ya Yesu Kristo. Sasa naomba ujue namna gani Mungu anavyotafuta. Umeshajua namna Mungu anatafuta? Na kupitia kwa nani? Kazi ya Yesu Kristo. Mapenzi ya Mungu yalikuwa katika kutolewa kwa mwili wa Yesu Kristo. Hapo ndipo waabudu halisi walipopatikana. Haleluya. Umeelewa mpaka hapo eh? Waabudu halisi tuko hapa. Kwa hivyo iko hivyo. Iko hivyo. Iko hivyo. Na tangu tuanze ibada hatujaona gitaa Mwanzo ishirini na mbili, kijana aliulizaje? Umesema tunaenda kule juu kuabudu, lakini naona kuna kuni, naona kuna moto, dhabihu iko wapi? Dhabihu iko wapi? Unajua, fundisho la Ibrahimu latufundisha ya kwamba dhabihu hatutoi sisi ili tutengeneze ibada, dhabihu anatoa yeye ili kutufundisha ibada. Ndio maana Ibrahimu alimjibu mtoto wake, Bwana atajitwalia mwenyewe mwanakondoo. Ndo maana kwenye Yohana moja, tuko bado kwenye Yohana, eh? moja 29. Yohana anasema jambo kuhusu Yesu, alisemaje? Tazama, Yohana moja 29, tazama mwanakondoo. Kitu kile kile alichoambiwa nani? Ibrahimu, tazama kwenye kichaka, utaona mwanakondoo akaenda akachukua mwana kondoo ambaye Mungu ametoa mwenyewe, akaweka juu ya madhabahu akachinja. Akarudi akasema msimchinje mwanao. Kwa lugha rahisi, in replacement, badala ya mwanadamu kumtoa mwanawe wapekee ampendae, kama ambavyo aliwaambia ni nani? Ibrahimu. Ibrahimu anapewa shule ya kwamba I don't need your son I'm going to give my son. Yohana alivyomwona Yesu akasemaje? Tazama mwanakondoo wa Mungu aichukue dhambi ya ulimwengu. Kwa hiyo kile kinachoitwa nini? Kiebrania hapa inaitwa ni Yehova Jire, Bwana atajitwalia mwanakondoo au katika mlima wa Bwana atapatikana. Actually ni ufunuo uliofanyika Golgotha. Kwa unachoona Moria pale kwenye mji wa Moria, kwenye mlima ulioko Moria. Unachokiona pale ndicho kilichotokea Golgotha. Mungu hahitaji mwanadamu atoe dhabihu ili amkomboe mwanadamu. Mungu anatoa dhabihu mwenyewe ili amkomboe mwanadamu. Sikiliza, unajuaje Daudi alijua kwamba Mungu hataki dhabihu za wanyama na kwamba yeye mwenyewe atamtoa mwanawe pekee? Ni kwa sababu aliona kile ambacho Ibrahimu alikifanya. Na nisikilize vizuri katika maagano yote ambayo Mungu anaonekana kwenye agano la kale amefanya na wanadamu, hakuwahi kufanya na mwanadamu, alifanya na nafsi yake mwenyewe. Sababu ukifanya agano na mwanadamu ile adamu na agano na kwa gumu. Sikiliza, sitapata muda wa kupita kwenye huo chambuzi leo. Nataka niupe mfano mfupi tu kuelezea. Wayahudi walipokuwa wakifanya maagano walikuwa wanachinja wanyama, afu, nisikilize na unitazame vizuri, wakichinja wanyama ilikuwa wakati unapita pale, unasema maneno. Anapita mtu wa kwanza, kama mimi nawe tunafanya agano, tunachinja ule mnyama, tunamgawa katikati. Alafu mimi na wewe, njoo hapa. Mimi nawe tunafanya agano hapa ya kwamba utanipa shamba kule nyumbani kwenu ekari <laughs> kumi, hata kama utaki ndio shakuwa sasa. Lakini nabii sasa ufanye nini? Naweza ukaja ukaniruka baadaye, inabidi tuwekeane nini, agano Tunachukua mbuzi tunachukua, tunaweka mahali pale, tunagawa pale katikati, chap, chap, nusu, nusu, na chinja, alafu fanya nini? Ninapita nikisema niki nikivunja huo mkataba, nina, nina, nina, nina, nina, nina, nina, nitanipata moja, mbili, tatu. Na unafanya nini? Unapita nikivunja huo mkataba <laughs> ukishamaliza kufanya hivyo, na kwa ameshafunga nini mkataba, sawa eh, hiyo ndo saini Mkataba kwamba sitakuja kukugeuka kama kuna mashahidi, sawa. Lakini Mungu akamwambia Ibrahimu, nataka kufanya agano na wewe. Aliposikia akakumbuka prosija, akachukua mwanakondoo, akafanya nini, akachinja, akasambaza ili atoke nani, Yehova, wapite kwa agano aliyoagana Mungu na Ibrahimu. Hakufanya na Ibrahimu ilikuwa ni agano na Mungu kwa Ibrahim, lakini juu ya nafsi yake mwenyewe. Ibrahimu ni beneficiary. Aliapa, aliapa juu ya nafsi yake mwenyewe. Kwa hiyo kabla ya kuambia uzao wako Ibrahim, uzao wako utapelekwa utumwani, ilishagayanywa pale. Nyama akaziweka akaketi, amsubiri nani? Yehova akaweka pause, alafu katokea nini? Akazama kwenye maono. Mungu akamtomekea clip. Ana play clip aele mbona mwanangu, kama sipa yani, naona tumaono, alafu akaona mtu anakuja anapita wapi? Katikati kama moto anapita katikati ya nini, ya dhabihu, pa ya yule mnyama ile nini mnyama, anapita pa, akapita shwa, alafu akapita alivyopita yeye yeah, amesema maneno yake pale, amesema nitatimiza moja mitatu, ameagana nafsi yake mwenyewe pale, anasema I'll do it. Imebaki mzee mzima, nani Ibrahim, apite amezinduka, wamechukua nani nani, kunguru ndege, wamebeba nyama agano, kapita mtu huyu mmoja. Kwa nini Haiwezekani mwanadamu afunge agano na Mungu. Achana hao wahuni mjini, anasema tengeneza agano la Mungu, agano la utumishi, agano la biashara, banki international limited. Wewe mwenyewe unajijua, wewe umewahi kuwa mwaminifu kwa nani? Mwone kwanza <laughs> halafu mtu kabisa, Kinjekitile Ngwale, mtu ambaye haaminiki, anasema nimefanya agano na Mungu, agano la kiutumishi, agano la ndoa wewe! Kwa hiyo katika ukombozi wa mwanadamu Mungu aliapa juu ya nafsi yake mwenyewe ya kwamba hakika kukubariki itakubariki. Ndicho alichomwambia nani? Ibrahimu. Kwa hiyo Ibrahimu alitakiwa kutarajia nini? baraka tu, cha kufanya hakupewa nafasi ya kusema, alitakiwa sema, oh to Jesus, ah Sarenda hata ka sema, I receive. Bas kazi yake ilikuwa nini? Tazama kazi yangu. Hata leo tunatakiwa tumwamini Yesu peke yake, Yesu. Watu wengi wanafundisha wokovu wa matendo, kwa sababu anasikia mwanadamu anaweza akaplay score na Mungu. Ukipandisha Mungu anapandisha, kipandisha Mungu anapandisha, nasema ye yeah, umefika mia na mi nifike mia mia mimi na mwanadamu pai pai. Mwanadamu alikuja kwa Mungu kutafuta msaada, hakuja kushirikiana naye. Tuko sawa, eh? Hata kwenye kumtumikia Mungu, niliwaambia jana, kumtumikia Mungu ni kumruhusu Mungu afanye kazi kupitia wewe, sio kujitahidi kumwonyesha ya kwamba I can, I will, I must. Ni surrender mode Hakuna mtu amtumikiaye Mungu kwa nguvu zake mwenyewe. Ndio maana aliwaambia msiondoke Yerusalemu mpaka mvikwe uwezo utokao juu, ndio muweze kunitumikia. Lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi. Petro anasemaje? Kila mtu aseme kama mausia ya Mungu, kila mtu ahudumu kwa nguvu anazopewa na Mungu. Iko sawa? Iko sawa? Kwa hiyo there is no place ambapo mwanadamu ana obligation kwa Mungu ili Mungu aperform. Ni mwanadamu anasema, nashukuru kwa dhabihu ulionipa, haleluya! Nashukuru kwa kazi, haleluya! Ndio maana anasema hivi, midomo inatakiwa kufanya nini? Anasema, atoae dhabihu ya kushukuru, huyo ndio anayemtukuza. Narudia tena, atoae dhabihu ya kushukuru kwa nini unashukuru? Kwa sababu ya ulicho tendewa. Kama mmetenda wote, amna anaye mshukuru mwingine, kila mtu ame play his part. We are partners. We are not partners kwenye salvation, kwenye ukombozi wetu sisi na Mungu sio mapartner. Mungu ni nani? Mungu ndio mtoaji, mwanadamu nani receiver. Ko katika agano jipya ni Mungu aliweka agano juu ya nafsi yake mwenyewe, na ndio maana ukisoma hapa, twende hapa kwenye hiyo kumi tulikuwa nasoma, anasemaje? Tulifika mtono ngapi? Maana kwa toleo moja wa mwaka mikumi na nne amewakamilisha hata milele wao naotakaswa na Roho Mtakatifu, naye amshuhudia, kwa maana baada ya kusema sikiza, maneno hili ni agano nitakalowagana nao baada ya siku zile, anena Bwana, ajataja mimi na wao, anasemaje? nita tia sheria zangu mioyoni mwao na katika nia zao nitaziandika Ndipo anenapo dhambi zao na uasi wao sitaukumbuka tena kabisa. Umeona sehemu ya mwanadamu nani anasema? Nitafanya, nitafanya, nitafanya hapa. Kama ingekuwa ni agano ambalo lina two parties, maana anasema kila maagano inakuwa na pande mbili, sawa sawa? Sawa, kila agano na pande mbili. Nimekubali, nimekubali, nimekubali kila agano la pande ngapi? Mbili. Upande wa kwanza yuko Mungu, upande wa pili yuko Mungu. Umeridhika na Mungu, sio wewe ambao ukiwa hapa huwezi kuwa kule. Nisema Mungu sio babu yako ambaye ya akiwepo hapa hawezi kuwa kule. Mungu sio mama yako ambaye ya akiwa chumbani kwake hawezi kuwa Arusha mjini hawezi kuwa Dar es Salaam. Mungu sio mjomba wako ambaye akiwa Arusha hawezi kuwa Kenya. Mungu sio shangazi yako ambaye akiwa ananyonyesha nyumbani hawezi kulisha ng'ombe mjini, nani porini. Mungu sio sista yako, au niendelee? Mungu ni Mungu. Mungu anaweza akasimama kama Baba alafu bado wakatembea duniani kama Mwana na bado hakuna kilichopungua kwa baba anasimama, lakini mwana huko hapa analipa deni letu. kwa ameapa juu ya nafsi yake mwenyewe. Daudi akasema, <laughs> Bwana akamwambia Bwana wangu, keti mkono wa kuume, hata nitakafanya adui zako kwa chini ya miguu yako. anachoweza kufanya hiyo ni nani? Mungu. Mtu mmoja muislamu akaniuliza, unaposema Mungu aliweka tuwe katika mwili, nani alikuwa mbinguni? Tulia kwanza, tulia kwanza. Wakati anamsaidia Mohamed anayedondoka kule kwenye daraja, nani anamsaidia Ustadhi Juma anamsoma studio kule? Ni huyo huyo Mungu. Kwa nini unachanganyikiwa kwamba anaweza kuwepo Yerusalemu katika mwili na bado anaweza akawepo Arusha anahudumia watu wengine? That is God. He's not limited to space. He can be anywhere he went to be, anytime he want to be. Tuko sawa eh? Tuko sawa eh? Kwa Bwana akamwambia Bwana wangu. Na hapo naona Adonai akamwambia Elohim. Au, Elohim akamwambia Adonai. Yawe akamwambia Elohim. Na yote ni majina nani? Mungu. Kwa Mungu anaweza akawa judge, anaweza akawa the judge at the same time <laughs> <laughs> Mungu anaweza akawa ndiye anayemfufua mwanaye, na mwanaye pia ni nani? Ni Mungu katika mwili. Hiyo inaitwa nini? The paradox of God. Anakwaje Mungu katika mwili na anamwomba Baba? Unataka muombe bibi yako? <laughs> vichwa vidogo hivi vinawaza vitu viko nje ya uwezo wao, eti kama <laughs> kwamba anasemaje, baba yangu, ikiwezekana kombe iki niepuke. Ya kwa sababu mwana alichukua mwili, bwana asifiwe, alikuwa Mungu kweli na alikuwa mwanadamu kweli, kwa alikuwa anajua uchungu wa kupigwa, alipigwa, akumba kwamba mimi na sehemu ya binadamu, eloi eloi, lawasema bakitaji na huyu alimpiga, hakumalizia Zaburi ya ishirini na mbili yote akasema, roho yangu naiweka mikononi mwako. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, badala ya kujifunza jambo la msingi, kumbe inawezekana Mungu akawa ndani yangu na akawa ndani ya mtu mwingine at the same time, na akawa anaponya mgonjwa Manyara na anafufua kiwete, anafufua mfu Dar es Salaam, si ndiyo? Akawa anafunywa anaponya mafua Mbea na na na na na na na, na, na anahubiri injili wapi? Marekani. Iko sawa eh? Because that is God, he can occupy where he wants when he wants. Haleluya, ndo maana nasema mwamini ni uwepo wa Mungu kwa sasa, huo ukiondoka, mi nitakuwaje na uwepo wa Mungu? Kwa sababu uwepo wa Mungu waweze kuwepo mahali popote alipomwamini. Tuko sawa mpaka hapo ba, eh? tuko sawa mpaka hapo eh? Kwa hiyo anasemaje mwenyewe? Anasema nita nita, nita, nita, nita. Yeye ndiye anayefanya. kwa heshima kwa, kwa mtu aliyefanya ni kumwambia nini? Asante kwa kuokoka, ni kumwambia Mungu asante, kwa sababu ya kazi yako. Ndio imani tunamshukuru, ndio kuamini, tunaamini katika kazi yake. Hamna mtu angetoboa hapa, hamna mtu ange angetoa nini ili aokolewe? Lakini asante kwa sababu ya dhabihu ya Yesu Kristo. That is very important. Mambo ni muhimu sana, ni muhimu sana. Kwa hiyo tunaona mpaka hapo, jambo la msingi ni kwamba, in fact, naomba nikuongezee misari kadhaa juu ya hii ishu ya ya nani? ya dhambi baada ya Waebrania kumi. Kwa hiyo katika Naomba nimalizie kusema ile, kwenye ile ile mistari inayofuata pale katika agano hili anasemaje? Dhambi zao na uovu wao sitaukumbuka tena kabisa. Kwa hiyo kumbukumbu la dhambi kwenye agano hili Mungu hana. Mungu akisema, sikiliza, Mungu akisema sitakumbuka tena kabisa, ni Mungu amesema, ukimkumbusha ni shida zako au naonaje? Kwa Mkristo ambaye anasema tazama, Bwana mimi ni mwenye dhambi, mimi ni mdudu tu, Bwana mimi nimekukosea mara nyingi, mimi nastahili adhabu yake. Yehova anasema, kwa sababu kondoo alikufa? Au ni nini unaamini sasa? Ngoja nikuchekeshe. Wayahudi walikuwa wanajiona wenye dhambi baada ya mwaka mzima. Njoo kwa Wakristo wa siku wa hizi, malango ya saa saa tatu, Baba tunakuja mbele zako, sisi ni wenye dhambi, tena hututakase, tena hututakase, tena hututakase tena. Saa tisa, Wayahudi waliokuwa wanatoa mbuzi na kondoo wanasema, asagaulai Mwenyezi Mungu, tusamehe sisi, tunaamini katika dhabihu ya wanyama. Mapenzi ya Mungu yamefanyika kwenye mwili wa Yesu Kristo. Ila hakuna watu wanajiona wenye dhambi kama Wakristo. Angalau Waislamu mwezi mzima wa Ramadhani wanajiona watakatifu mwezi mzima. Wakristo wengine wanajiona watakatifu kwa resma mpaka Pasaka. Baada ya Yesu kufufuka, wanarudi tena. Siku ya wani, turudie kwa resma, wanajitakasa pa mwezi mzima. Asante Yesu. Yesu ametoka kwenye drama nyingi, ndugu zangu, hebu kufikia drama ulizokuwa wanapiga. Yesu anazaliwa mwoni mwako Krismasi, sijui anafia wapi hapo katikati, halafu <laughs> alafu, ukifika kwa resima unajiona mtakatifu kwa muda wa siku arobaini halafu nasema Yesu afufuke moyoni mwako, anafufuka mwaka huu gafla, sijui anafia wapi, anazaliwa mwezi wa kumi na mbili ishirini na tano halafu tena anapotea hapo katikati. Hapo katikati unajiona kimeao, mwenye dhambi, mdudu tu, si kitu watu kwenye roller coaster, yaani viu viu viu, unayo sina, unayo sina, unayo sina, umefika, sijafika, nimerudi, nimerudi, nimeelekea, nimeokoka, sijaokoka. Unakuwa na wokovu wa Mwandonga, umeokoka kama hujaokoka na hujaokoka kama hujaokoka vile vile. Huko pale katikati, yaani ni raia wa mbinguni anayepambania kwenda mbinguni. Sasa, mbinguni ndipo nyumbani petu. Wimbo mzuri sana kwenye album hiyo hiyo, kuna wimbo mwingine unatafuta, tujitahidi ndugu kufika mbinguni, tujitahidi ndugu, sio lele mama hey, sio lele mama. Wimbo mwingine huo, ah, inaitwa mchuzi mix, ni zaidi ya heroiko, ni zaidi ya heroiko, mchuzi mix. Kwa nini Wakristo wako confused? Confused. Wakristo wanaamini tu wamesamehewa dhambi zao wakati wa Pasaka. Na wanasema asante Yesu wakati wa Pasaka. Ngoja Pasaka ishe. They are doomed to hell. Eti Yesu anazaliwa moyoni mwangu. Yaani wapi? Sehemu gani kwenye moyo wangu anazaliwa? Na bado Ijumaa kuu hujala nyama ani mateseka. <laughs> Wakristo atakiwa waache maigizo, wakiamini, wakichambuliwa vizuri, wakionyesha nguvu ya adhabu ya Yesu Kristo will have perfect christianity Tutakuwa na wakristo wenye nguvu, Wakristo ambao hawana, hawako, hawana ups and down, wanajiona watakatifu, mara waliopotea, mara waliopatikana, mara waliokufa, mara wa, ma, ma, ma, mara wana wa jehanamu, maana wana wa Mungu, maana hawana uhakika. Mwambia umeokoka, ndio. Ukifa utaenda wapi? Inategemea. Inategemea nini? Nitakufaje? Mwokozi wako ni nani? Yesu. Yesu ni Mwokozi wako au nitakufaje? Mwokozi wako nitakufaje, sio Yesu, kwa sababu inategemea na haimtegemea nani? Yesu, inategemea wewe. Na siku ile kwamba unasubiria ile, ukipigwa risasi pa tu, haraka haraka, na tugu zangu sasa, ukipigwa risasi nione kama utakumbuka dakika za mwisho wa Kristo, wa dakika za mwisho. Uhakika watapata leo siku gani? Siku ya kifa yani, na unaweza wakati una karibia kukata roho ukapigwa jicho, ukamaini, ukakata roho, uendi mbinguni We una tofauti gani na Wozu wendi mbinguni? <laughs> Kasema umechora tatu wendi mbinguni, umefanya nini? We umeimba singeli wendi mbinguni? Kwaedikuwambie, niwaambie nyie wa Kristo, in fact, Wozu ni Mkristo kwa maana hiyo, hayo ni mahubiri ya mchungaji wake, ameweka kwenye nini, wimbo kwamba ikatokea umechora tatu uende mbinguni, tatu Yesu akiona anasema toka toka, toka, toka, toka, toka! <laughs> na watu wametoboa masikio <laughs> siwaambi mkachore tatuu. Mimi mwenyewe sijachora lakini <laughs> ni kwa sababu ya watu wengine tu, kwa sababu ya watu wengine ila Wakristo wanateseka sana. Yesu amechorea mstari ulionyooka. Imani katika Yesu Kristo inakuondoa katika religious confusion, confusion ndugu zangu, ukiendelea kuchuchumilia kujifunza haya tunayojifunza, you live a life full of rest, you don't try to be anything anywhere else. Wakristo wengi wanaenda mirembe kwa sababu ya stress. Mtu anadaiwa vikoba, anadaiwa songesha, anadaiwa bustisha, anadaiwa kamilisha. Usiniuze, mejuaje zote hizo anadaiwa eh, mshiko faster anadaiwa hiyo hiyo. Anadaiwa, anadaiwa na sharadib na NMB na Equity, anadaiwa anadaiwa na vikoba, anadaiwa sacos, anadaiwa na Mfuko wa kina mama Akifika kanisani Mungu pia anamdai. Anamdai nini? Malipo ya dhambi zake ambayo Yesu amelipia. Hasema, sasa niende wapi? Akienda vikoba amenuna, akitoka kanisani ana huzuni. Hata ukimwambia afurahi katika roho asema, nafurahia nini? Maisha ndivyo yalivyo. Kila kitu kimepinda. Hakuna kilichoenda. Sio ndoa yangu inasumbua, biashara yangu inasumbua, nini, nini, na Yesu pia ananisumbua. Kwa matatizo yako Mungu anashiriki. mtu aliokoka ana usalama wa milele. We we we, we. Unataka tutende dhambi? Natupa leseni ya kutenda dhambi hizo nazo tubia kila baada ya ibada? Nani alikupa leseni hizo ambazo ukichelewa kitubio unalia? Nani alikupa leseni hizo ambazo ukichelewa jumapili kanisani ni lazima uwae ile ibada ya nini, ya kusema nimestahili adhabu yako kwa kwamora inoninoninatubu kweli, natubu nakuacha kweli, mwongo mkubwa. Kama umeacha kweli wiki hii, kwa nini wiki ijayo tena unatubia? Unamdanganya Mungu mpaka Mungu anasema <laughs> leo ni baada ya kudanganywa eti nakuacha kweli. Hivi unajua maana ya kuacha kweli? Kama uliomba Januari, ninatubu dhambi zangu, nakuacha kweli Desemba, tusikie hilo neno tena, sababu huwezi kuacha kweli kila wiki <laughs> anyway, lakini ashukuru ye Yesu ya kwamba hatukiri chochote wala hatumpi ahadi yoyote. kwenye wa, wa, wa, Warumi kumi anasemaje? Tunafanya nini? Kwa maana kwa moyo mtu huamini na kupata haki, na kwa kinywa mtu pia na kupata wokovu. Tunaamini nini? Ikiwa mtu Anaamini ya kwamba Mungu alimfufua Kristo katika wafu ataokoka. Wokovu ni kwenye kukiri katika kile ambacho Mungu alifanya katika ufufuo wa Yesu Kristo. Tunakiri nini? Hiyo kazi yake. Ndo maana ukienda uinjilisti, usije ukamkirisha mtu maneno ya ajabu, sema mimi ni mwenye dhambi, mimi mwenye dhambi. Nakuja kwako, nakuja kwako. Biblia inasema wakiri kwamba wewe ni mwenye dhambi. No, no, no. Inasema kuungama kukili jina lake kila atakayelitia nani jina la bwana ndiye atakayo jina la bwana maana yake nini kazi yake ya ukombozi kila atakayelitia ndiye atakayokoka kwa ibrania kumi hiyo ndo tunachokili ndio tunachokili ndio tunachotakiwa ndonacho ndonacho wa, waone wa passive wachukua kwenye fahamu zao tunavyohubiria wa, injili wajue ya kwamba kwa kila ambacho yesu amekifanya wameokolewa wakiamini okay, hiyo ya kwamba yesu ni bwana na Mungu alimfufua katika wafu. Neno maana ya Bwana, lile neno Bwana linaondoa kiherehere chote. Sa unapomuita Yesu Bwana, unajiondoa katika kutegrudum. Si ndio? Eh? Ikifika swala la wokovu, Yesu ni nani? Bwana. Bwana maana yake ni neno la Kigiriki kurios. Kurios maana yake mtu mwenye nafasi ya utawala, the one in charge. Ikifika swala la wokovu, Yesu ni nani? Bwana kazi yake, tunakaa chini ya nani? Bwana wetu. Asante kwa wokovu. Yesu ni curious, sisi ni the saved. Hakuna Mkristo ambayo ni koosevya. Ndio maana kwenye Warumi, Matendo ya Mitume nne kumi hadi kumi na mbili pale anapoelezea habari za Yesu Kristo alipokufa asema, maana hakuna jina jingine tulilopewa sisi wanadamu itupaswalo sisi kuokolewa kwalo. Hakuna jina jingine, hakuna jina jingine. Maana yake ni pamoja na jina lako, maana unaweza kujisahau ukasema, sio Krishna, kutaja majina ya wale watu kule, sio Muhammad. Maana wakristo wanakimbiaka kutaja hapo, jitaje na wewe sababu, unaweza ukafikiri kumbe, unawaza dini za watu wengine, huku nyie dini yenu mna shida Sio Krishna, sio Muhammad, sio Buddha. Hamna jina jingine. Acha dini za watu, njoo hapa kwetu. Nyie kwenu hapa mnafanyeje? Sio wewe? Sababu shida iliyoko sio Krishna wala Buddha, shida ni wewe. Unapambania wokovu wewe, unataka kwa nini bwana msaidizi katika wokovu? Kwa Yesu anakuokoa na unakuwa msaidizi mwokozi. Aleluya! <laughs> Tunaelewana mbaka eh? Kwa hiyo injili inatupa nafasi ambayo inaondoa inaondoa Yerusalemu, inaondoa Samaria, inabaki imani katika kazi ya Yesu Kristo, katika dhabihu yake. Tunakuwa gani? Waabuduo halisi, kwa sababu ya dhabihu halisi ambayo inakaabasi gani? Inadumu milele. Inatolewa mara ngapi? Mara moja forever. Kuna mtu amenielewa hapa? Kwa Isaya pia alieleza kitu hapa, ngoja ni nani? Ni Mika. Mika sita sita. Ngoja nisome Mika sita, sita. Nani? Mika sita sita, Mika sita sita. Mika iko nyuma ya Ezekieli, vitabu ambavyo tunafungua mara nyingi tunashindwa kuelewa hata viko wapi. Mika nyuma ya Nahumu. Mika sita mstari wa sita hadi nane, inasemaje? Nimkaribie Bwana na kitu gani, na kuinama mbele zake aliye juu? Je, nimkaribie na sadaka za kuteketezwa na ndama za umri wa mwaka mmoja? Je, Bwana atapendezwa na elfu za kondoo waume na elfu kumi za mito ya mafuta? Je, nitoe mzaliwa wangu wa kwanza kwa kosa langu? <laughs> mzaliwa wa kwanza, umemwona mzao wa, mza wa mwili wangu kwa dhambi yangu kwa dhambi kwa ya roho yangu. E mwanadamu hii, e mwanadamu, yeye amekuonyesha ya yaliyo mema, na Bwana anataka nini kwako, ili kutenda haki na kupenda rehema na kwenda kwa unyenyekevu na Mungu wako. Mwonaya mambo, kupenda haki, kwenda kwa unyenyekevu mbele zake. Kunyenyekea maana yake nini? Sina kiburi mimi, sina jitihada zangu. Amepiga vitu vizito hapa, nitoe mpaka mito ya mafuta. Unajua mafuta mpaka iwe mto <laughs> Bwana asifiwe. Aka tayari ameonyesha kwamba kumbe hivi vitu Mungu havimsaidii chochote. Huyo ni nabii nani? Mika. Na hiyo ni Agano la Kale, tuko mpaka hapo eh? Unaiona dhabia ya Yesu Kristo na nguvu eh? Yeremia sita ishirini Yeremia sita ishirini Are you there? Yeremia sita ishirini nani amefika sita ishirini moja mitatu, twende turudie tena. Yafaa nini niletee ubani kutoka Sheba na udi kutoka nchi iliyo mbali? Sadaka zenu za kuteketezwa hazikubaliwi, wala dhabihu zenu haziniridhii. Labda useme Kiingereza uelewa nizamaanisha pale, maana yake asemaje? Ni useless hata mkitafuta ubani <laughs> naudi kaongeza ubani naudi mnivukize hamsini <laughs> na moja kumi na sita Zaburi kaenza kumalizia hapa na mistari kadhaa sawa. hamsini na so, moja hamsini na moja utapata muda badai, session zaburi moja wa kuomba, baadaye session ya jioni Zaburi hamsini na moja mstari wa kumi na sita ayudhea kuna sea, sema semaje? maana upendezwi na dhabihu <laughs> au ningeitoa wewe, huridhii wewe. Huridhii nini? sadaka ya kuteketezwa amekataa, eh? ushahidi mwingine si ndio? Huridhii in fact Mungu anataka nini? angalia kumi na saba dhabihu za Mungu ni roho iliyovunjika, moyo uliovunjika na kupondeka, ee Mungu, hutaidharau. Kumbe mtu anaweza akatoa dhabihu za wanyama akapata kiburi. Dhabihu za Mungu ni roho iliyopondeka, roho iliyonyenyekea, asema hutaidharau. Haleluya, haleluya. Umeona hizo eh? hata kwenye agano la kale kuna hivyo. Naomba twende kwenye, turudi kwenye Waebrania mistari kadhaa tusome tu, baada ya kuweka msingi wa maelezo haya tusome mistari tu, tumalizie na s moja hadi kumi na mbili umefika tisa kumi na moja, na na moja. Nasemaje? lakini Kristo akishakuja kuja aliye kuhani mkuu wa mambo mema yatakayokuwako, kwa hema iliyo kubwa na yakamilifu, isiyofanyika kwa mikono nini? Kwa mikono maana yake sio ya ulimwengu, wala si kwa damu ya mbuzi na damu ya ndama, bali kwa nini? Damu yake mwenyewe, aliingia mara ngapi? mara moja tu. Angalia neno tu, katika patakatifu, akiisha kutupatia ukombozi wa aina gani? Wa kitambo eh? Akiisha kupata ukombozi wa milele, kwa ukombozi wa Yesu ni wa milele. Unajua wa milele maana yake nini? Hukombolewi kila siku <laughs> mekaa kimya hukombolewi kila siku, kombolewa leo, kombolewa kesho, kombolewa kesho. Yaani tabidi ukombolewe mara laana mara nini mara nini kwa, wala ndio maana hauokoki kila siku. Katika Kristo ni mara moja tu, sababu ukombozi si unatokea mara ngapi? Mara moja, kwa sababu ya aina ya dhabihu. Angalia mstari wa kumi na nne, anasema basi si zaidi damu yake Kristo, damu yake nani? Kristo ambaye kwa Roho wa milele alijitoa nafsi yake kwa Mungu kuwa sadaka isiyo na mawaa, itawasafisha dhamiri zenu na matendo mafu mpate kwa mwabudu Mungu ali hai. Kwa nao mwabudu Mungu ali hai, wametakaswa mpaka dhamiri zao, conscious. Maana yake ni watu ambao hawawazi kuwa na hatia kama hivyo asema kwenye Warumi nane mstari wa kwanza sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo Yesu. Angalia Mathayo ishirini na sita mstari wa ishirini na nane Mathayo ishirini na sita mstari wa ishirini na nane Mathayo ishirini na sita mstari wa ishirini na nane Dhabihu ya Yesu Kristo ndio inaoondoa dhambi peke yake. Shina, shina, shina. Shina, shina, shina, nane? Akasema kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi. Kwa kwenye ondoleo la dhambi ni kwenye damu ya Yesu Kristo, damu ya Yesu Kristo. Waraka wa kwanza wa Petro moja Waraka wa kwanza wa Petro moja kumi na nane na kumi na tisa Waraka wa kwanza wa Petro moja kumi na nane na kumi na tisa Waraka kwanza wa Petro 1:18 na 19. Are you there? 18, nasemaje? Ninyi mfahamu kwamba, angalia, angalia semaje, mlikombolewa si kwa vitu viharibikavyo, akaanza kutaja, kwa fedha au dhahabu, mpate kutoka mwenendo wenu siofaa baba zenu, bali kwa nini? Kwa damu ya thamani kama ya mwana kondoo asiye na nini Ila, asiye na wa, yaani nani? Kristo. Mbona ina kwa mwana kondoo, Yesu ametuma kama mwana kondoo asiye na wa, asiye na ila, asiye na spot perfect. Haleluya! Tumeelewana, tumelewana mpaka hapo, Yesu? Kwa hiyo ibada ni pamoja na sadaka ambayo tumeona, na Yesu ni dhabihu bora kabisa yenye uwezo wa kuondoa dhambi. Tunakubaliana eh? Waebrania tisa tumeshasoma huko, tumemaliza. Kwa kumwamini Yesu ni kuoshwa kabisa, kweli si kweli? Ni kukamilishwa kabisa, kweli si kweli? Si ndio eh? Kwa hiyo kama umekamilishwa kwa dhabihu ya Yesu Kristo, maana yake umekuwa mwabudu halisi au mwabudu asiyechakaa iko sawa eh. Kwa nini unakuwa mwabudu halisi asiyechakaa? Ni kwa sababu dhabihu iliyokomboa inadumu muda gani? Milele. Sio asiye kamili, kwa sababu aina ya dhabihu iliyotolewa. Baadaye tutaangalia Mungu anatafutaje hao watu, lakini najua akili yako imefunguka kwa sehemu. Mungu anatafutaje hao na aliwapataje? Alafu twende tukajenge kitu kingine. Simama kwa miguu yako, naweza ukamshukuru Yesu kwa dakika chache hapo.