Tunajifunza somo gani tena? Kwa nini Yesu alikuja? Namalizia kwa kusema Yesu alikuja ili kutufundisha sisi kwenda. Hii <laughs> ya he, he, mwisho hii he. He came so that we can learn from him how to go. Umeona <laughs> hiyo? Yesu alikuja ili atufundishe namna ya kwenda. <laughs> Wangapi wanataka kwenda hapa? Yesu alikuja ili atufundishe namna ya kwenda. Naomba nianze kwenye Great Commission tuangalie Yohana 20 21 hadi 23. Yohana 20 mstari wa 21 hadi 23. Yohana 20. Yesu alikuja ili twende, alikuja kutufundisha namna ya kwenda. He came To, so that we can go. He came so that we can go. Alikuja ili twende. Naomba tu haya maneno yakakaa kichwa kwenye, kwenye kichwa chako au kwenye moyo wako au kwenye kilindi cha moyo wako, mahali pa chini kabisa. Alikuja ili twende. He came so that we can go. Yohana 20 mstari wa Yohana 21 mstari wa Eh? Yohana 20 mstari wa 21 nasemaje? Naye akiisha umeisikia hiyo? Shalom, peace be unto you. Amani iwe kwenu. Alafu akasemaje? Kama Baba alivyonituma mimi, nami nawapeleka ninyi. Kwa amekuja atuonyeshe pattern ya kuifuata kwenye kutumwa. Kama Baba alivyonituma, nami nawapeleka ninyi. Aya, ni maneno ya msingi sana, kwa sababu maneno haya ni maagizo ya mwisho wa ye ya Yesu baada ya ufufuo. Ukitaka kujua waangalia kule juu, ndo tayari alikuwa amefufuka. Mstari wa 15 anasema, Yesu akamwambia mama, unanililia nini? Unamtafuta nani? Naye huku akidhania kuwa ni mtunza bustani akamwambia, bwana, ikiwa umemchukua bwana, uniambie ulipomweka, nami nitamuondoa. Maanake alikuwa amefufuka tayari. Yesu akamwambia Mariamu. Yeye akageuka akamwambia, kwa Kiebrania, Raboni, yaani mwalimu wangu. 17. Yesu akamwambia usinishike, kwa maana sijapaa kwenda kwa Baba, lakini nenda kwa ndugu zangu, kawaambie ninapaa kwenda kwa Baba yangu, naye ni baba yenu, na Mungu wangu, naye ni Mungu wenu. Maria Magdalena akaenda akawapasha wanafunzi habari ya, ya kwamba nimemwona Bwana na ya kwamba amemwambia hayo. 19 Ikawa jioni siku ya kwanza ya juma, pale walipokuwa wanafunzi, milango imefungwa kwa hofu ya Wayahudi, akaja Yesu akasimama katikati yao. Katikati ameingia bila mlango eh, hmm. Akawaambia amani iwe kwenu, kwa ameingia supernatural kimiujiza baada ya ufufuo, alafu akaambia amani iwe kwenu, kama baba alivyonituma nami nawapeleka mimi. Bacheneno neno, neno nawapeleka, pale ni sawa na neno na watuma, sending Send, kutuma, maana yake Yesu amekuja atufundishe pattern ya kufanya kupeleka ujumbe wa Mungu limwenguni. Yohana namna alivyoandika, ameandika namna hiyo, akasemaje "Amani iwe kwenu kama Baba alivyonituma mimi, nami nawapeleka, nami nawapeleka ninyi mbili. Naye akiisha kusema hayo, akawavuvia akawaambia, pokeeni Roho Mtakatifu. Kwa hakuna maagizo ya Mungu yasiyo na nguvu za Mungu, pokeeni Roho Mtakatifu. Alafu akasemaje wowote? Kwa hii kazi ni supernatural, si kazi ya kawaida wowote mtakaoondolea dhambi wameondolewa, na wowote mtakaofungia dhambi wamefungiwa. Hapa alikuwa anawaagiza Injili, kwa sababu injili inahusiana na nini? Ondoleo la dhambi, unakumbuka eh? Kwa watu hawa, angalia, ukisoma namna Yohana alivyoandika inaonekana kana kwamba wanaotoa dhambi, wanaondoa dhambi ni nani? Ni watu, ni wanaotumwa kwa Mungu anatutuma tukaondoe dhambi za watu usiogope, kwanza kusema hivyo, nitakutafsiria. Kazi ya kuondoa dhambi kwanza ni ya Mungu, si ndio? Isaya 43:25, naam mimi, naam, mbona waandiki hiyo? Isaya 43:25. Mimi naam, mimi ndiye ni afutaye makosa yako kwa ajili yangu mwenyewe. Kwa namna makosa yanavyoondolewa ni kwa jina lake, lakini usisahau Yesu asemaje kwenye sura ya kumi na saba kunyuma, jina lako ulilonipa nimewapa hawa. Kwa hiyo mwamini anapoenda kuhubiri injili, anaenda na uhakika, mtu akipokea ujumbe wangu, dhambi zake zinaondolewa. Kwa hiyo ni kwa njia ya ujumbe, sio kwa, ndio kusema we bro sikupendi sana dhambi zako zinakaa. Wewe bro na nakupenda, naondoa dhambi zako, sio. Maana yake tuko sawa, maana yake ni kwa njia ya kuhubiri njili, kuhubiri habari zake, kwa sababu Yohana huyo huyo ndiye aliyeandika waraka wa kwanza wa Yohana, si ndio? Kwenye sura ya pili mstari wa kumi na mbili waraka wa Yohana sura ya pili mstari wa 12, aliandikaje? Anasema, nawaandikia ninyi watoto wadogo ili mjue ya kwamba mmesamehewa dhambi zenu kwa ajili ya jina lake. Kwa kinacholeta msamaha wa dhambi ni nini? Jina lake. Jina lake ni nini? Ni kiubiri habari za kazi yake. Usahau, jina ni onoma, iko sawa? Onoma maana yake ni ofisi, kazi ya mtu, heshima ambayo Mungu ameitengeneza kwa habari ya Yesu. Ni kila alichofanya katika kufa na kufuka kwake kama Baba alivonipeleka nami, alivyonituma nami nawapeleka ninyi. ko Yesu amekuja kwa uaminifu, akafanya kazi aliotumwa na Baba, ili tutufundisha uaminifu wa kwenda na kuhakikisha wengine wanapokea ondoleo la dhambi. tuko sawa mpaka hapo? ko ikiwa Kristo amekuja akasema, sifanyi lilelote isipokuwa ni lile ambalo Baba analifanya anataka na sisi tuekstende kwenda kama ambapo alikuja kwa safari ya yesu kuja ulimwenguni kufa na kufuka haitaki kuishia kwenye ufufuo wake inatakiwa iendelee kupitia waamini nasi tuna kwenda matayo akaandika kwenye matayo 28 mstari wa kumi na nane mpaka ishirini matayo akasemaje Yesu akaja kwao akawaambia, enendeni mkawafanye mataifa kwa wanafunzi. Akasemaje? Enendeni. Anasemaje? nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani, basi enendeni mkawafanye mataifa kwa wanafunzi wangu, mataifa yote kwa wanafunzi wangu, mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana na na Roho Mtakatifu, na kuwafundisha kuwa kuyashika yote niliowaamuru ninyi. Natazama, nipo pamoja nanyi atakamilifa dahari. Kwa kuwafundisha kuyashika yote, ni kazi yetu. kwa Yesu alipokuwa anasema naenda kwa Baba, actually anasema tutaendeleza kazi yake. Kumbuka Yohana 14:20 Yohana 14:12 amin amin nawaambieni, tuko nawaamini hapa. Amin amin nawaambieni amin, yeye aniaminie mimi kazi nizifanyazo naye atazifanya. Alikuja kuzifanya kama aliyetumwa, sisi tuko duniani kama waliotumwa kuendeleza kazi yake. Kazi azifanyazo yeye, nasi tutazifanya. Akasemaje? Kwa sababu naenda kwa Baba. Tuko sawa eh? Kwa ni mwendelezo wa kazi yake. Kazi hiyo inafanikaje? Sio kwamba anakuacha. Niliwaambia, aliwaambiaje pale? Tazama nipo pamoja nanyi dahari. Mathayo 28 mstari wa 20. Marko akachukua habari ile, akasema basi enendeni. Marko 16 mstari wa 15. Marko alivyoichukua akasema basi enendeni mkafanya nini? mkaubiri injili kwa kila kiumbe. Kila kiumbe maana yake pale nini? kila mtu Matayo anasemaje? Mataifa yote. Yohana anasemaje? Wowote nitakawaondolea dhambi. Kwa injili, haichagui dini, kabila, haichagui jamii fulani ya wa watu. Ni kila kiumbe, mataifa yote, wowote, enendeni ulimwenguni mwote. Sema ulimwenguni mwote, sio Mbeya tu, sio Sumbawanga tu ulimwenguni mote. Kwa hiyo ukiwa mahali popote, uko kwenye mission ya ulimwengu wote. Hata kama una wanafunzi wawili, You are in the mission to reach the whole world. Hata kama una wanafunzi wawili, unawahubiria kana kwamba watakuwa mamishenari wa kwenda Urusi kesho kutwa. Hello? maana siku moja utakuja kuona ikitokea Hallelujah anasema wote enendeni ulimwenguni mote mkahubiri injili kwa kila kiumbe. Aaminiye na kubatizwa ataokoka, asiyeamini atahukumiwa. Anasemaje? Na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, kwa jina langu watatoa pepo, watasema kwa lugha mpya. Kumi na nane. Watashika nyoka, hata wakinywa kitu cha kufisha hakitawadhuru kabisa, wataweka mikono yao juu ya wagonjwa, nao watapata afya. Basi akasemaje? Bwana Yesu baada ya kusema nao akachukuliwa juu mbinguni. Akasemaje? Kaketi mkono wa kume wa Mungu ishirini, nasemaje? Na wale wakatoka kwa uaminifu. Niufanya nini? Kutoka baada ya kuambiwa nenda, hata ukimaliza kambi hii, wanatakiwa ujue kwamba umekuja kupokea mandate ya kwenda zaidi, kuongeza bidii ya kutoka, kwenda, kwenda. Sio lazima uende nje ya mkoa, lakini mtaani kwako. Kama kuna mtu haamini, wa wanatakiwa kufanya nini? Uende, usiwasubirie reach out Don't wait, reach out, wafikie. Basi Bwana Yesu, baada ya kusema nao, akachukuliwa juu mbinguni na akaketi mkono wakuu. Akasemaje nao, wale wakatoka wakahubiri wapi? Kote kote. Walikuwa peke yao? Hapana. Mathayo alisemaje? Tazama nipo pamoja pamoja nanyi. Aba asemaje? Bwana akitenda kazi pamoja nao na kulithibitisha lile neno kwa ishara zilizofuatana nao tunaenda na neno, lakini Bwana, ni kazi yako uthibitisha hilo neno kwa ishara. Watu wengi hawajui ya kwamba Mungu anapenda tunapohubiri injili na yeye ajithibitishe kwa kufanya kazi yake. Kazi ya kufanya ishara ni kazi yake. Kazi yako ni kumpa nafasi. Ndio maana kwenye Waebrania mbili mstari wa tatu kama nakumbuka sawa, hapa wakizungumza habari za Injili namna ilivyohubiriwa, anasemaje? Sisi je, tutapataje kupona tusipojali wokovu? Sema wokovu, wokovu mkuu namna hii, ambao kwanza ulinena na Bwana kisha wakabidhika kwetu na wale waliosikia. Mstari wa nne, Mungu naye akishuhudu. Sema Mungu naye, kwa Mungu hanyamazi, ndio maana anakuwa pamoja na sisi. Mungu naye akishuhudu kwa ishara na ajabu na nguvu za namna nyingi. Ukisoma Kingereza tasemaje, with divers miracles, nguvu za namna nyingi. Bwana naye akishuhudu kwa, tunaenda lakini tuko naye. Yesu wakati anahubiri ulimwengu alikuwa anasemaje? Atendaye kazi hizi ni Baba ndani yangu, na si tukienda kama alivyo tumwa, tasemaje atendaye kazi hizi ni Baba ndani yetu, ni Yesu ndani yetu, ni Roho ndani yetu. Tuko sawa, tuko sawa, kwa atendaye ni yeye ndani yetu, kwa tunaenda kutenda kama alivyotumwa, na sisi pia tumetumwa. Luka akaandika, kwenye Luka ishirini na nne Luka ishirini na nne kuna namna alivyotuandikia hapa kuanzia mstari wa arobaini na nne. Kisha akawambia, haya ndio maneno yangu niliyowaambia nilipokuwa nikali pamoja nanyi, na ya kwamba lazima yafanye nini? Yatimizwe yote niliyoandikiwa wapi? Katika torati ya Musa na katika manabii na Zaburi. Ndipo akafanya nini? Akawafunulia akili zao, wapate kuelewa na maandiko. Akawaambia, ndivyo ilivyoandikwa kwamba Kristo atateswa na kufuka siku ya tatu. 47, na kwamba nini, mataifa yote watafanya nini, watahubiri, wasema, kuhubiri. Kuhubiri ni kutangaza habari yaliyotokea tayari, to publish. Kuhubiri keruzo, Kigiriki keruzo, k e r u s o keruzo, to publish like a herald, kusema kama mwandishi kama mtoa taarifa ya kilichotokea. Keruhuso, kutangaza habari. Kazi yetu sio ku kuwa na swaga nyingi, ni kusema habari iliyofanyika. Ukienda kutangaza ajali, useme habari kamili. kuna ile ajali iliyotokea in fact, wamekufa watu watatu, ila mi naamini wanaweza kuwa wamekufa watano. No. Unasema kama ilivyotokea na sisi tukienda kusema habari za Yesu ambaye aliteswa kwa ajili ya dhambi zetu, na akafuka siku ya tatu, ili atuhesabie haki au atangazie habari za nuru au atuambia kwamba dhambi zetu zimeshashughulikiwa tuko sawa? Kwa hiyo ni habari ambayo tunaenda kusema habari, mataifa yote atahubiriwa kwa jina lake, habari ya nini? Toba na ondoleo la dhambi akasemaje? Kuanza tangu Yerusalemu, sio Yerusalemu pekee, Yerusalemu ni pa kuanzia. Huyu ni Luka ambaye ndiye aliandika nini? Matendo ya Mitume. Matendo ya Mitume moja nane Luka anatokea tena, alafu anasema kitu kile kile kwa maneno ya Yesu, anaandika kitu kile kile namna ambavyo Yesu alikuwa amefanya. moja nane nasemaje? Lakini mtapokea nguvu, kwa hiyo ushuhuda Wakristo, injili ya Yesu Kristo inatendwa kwa nini? Nguvu za kwake, sio nguvu ya ugali <laughs> anawaambia, lakini alitaka kwanza wajazwe Roho, wapate muda kama hapa, waombe, wajae Roho, wanene kwa lugha, ili waende. Hiyo ni kuchukua, kunena kwa lugha pale au kujaa Roho ni kuchukua nguvu zizoko ndani yako na kuzileta kwenye utendaji ili zilete matokeo yanayoonekana ndokujaa Roho, lakini mtapokea nguvu akiisha kwa ajili ya juu yenu. Nini? Roho Mtakatifu sema juu yenu, hii juu yenu sio ndani yenu. Ukisikia Roho juu ni utendaji, ni udhihirisho, ni huduma. Haleluya! ni nguvu iliyo kwenye mwendo, sio nguvu ndani. Uh -uh. Unaweza kuwa na Roho ndani na asiwe juu. Kwa roho kwa juu ni conscious action, ni tukio ambalo unaliamua kulifanya. Kuomba ni kuleta roho juu. <laughs> Sio kuleta roho juu, na maanisha kufanya manifestation ya huyo roho aliyeko ndani yako: kujaa roho, kunena kwa lugha, kufurahi katika roho, kunena la Mungu wa ujasiri kwa nguvu ni roho juu ya mtu. In dwelling roho kwa ndani inaweza kuwa silent, lakini roho kwa juu inasikika. Kuna mambo yanaonekana na kuna mambo yanasikika. There is something to see and something to see, to, to say. Iko kwenye usemi na iko kwenye kutenda. Asemaje? Lakini mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu. Akasemaje? Katika Yerusalemu katika Uyahudi wote na Samaria. Akasemaje? Na hata misho ya nchi. Maana yake kona zote za ulimwengu zinatakiwa zifikiwe na Injili. Mwambie mwezako, kona zote za ulimwengu, kona zote za ulimwengu Namna ya kwenda kwenye hizo kona zote ni nini? Ni kujaa roho, kujaa roho maana yake nini? Ni kumchukua roho aliyeko ndani yako na kumleta kwenye udhihirisho. Namna moja hapo ya kufanya hivyo ni kuomba. Kuomba, huwezi kukwepa swala la kuomba. Matendo ya Mitume nne walipoanza kuhubiri. In fact siku ya kwanza walipojaza roho, Matendo ya Mitume mbili, waliokoka watu elfu ngapi? elfu tatu. Utaiona kwenye mstari wa mstari wa arobaini na moja pale, nao waliolipokea neno lake wakabatizwa waka, na siku ile wakaongezeka watu wangapi? Wapata elfu tatu, elfu tatu. In fact kwenye sura ya ngapi? Sura ya tano, waliokoka watu ngapi? elfu tano. Okay, twende sura ya nne. Baada ya kukamatwa na kutishiwa walifanya nini? Sura ya nne mstari wa ishirini na tisa. Sura ya nne mstari wa ishirini na tisa. In fact huku inaonekana pia walikuwa wamejaro Mstari wa ishirini na tatu anasemaje? Walipofunguliwa wakaenda kwa watu wao, wakawapasha habari za mambo yote walioambiwa na wakuu waku, wakuu wa makuhani na wazee. Na waliposikia wakampazia Mungu, sema wakampazia Mungu sauti, wakampazia Mungu sauti zao kwa moyo mmoja, wakisema, kwa walikuwa wanaomba 29. Basi sasa Bwana, sema sasa Bwana, yaangalie matisho yao, ukawajalie sema, ukawajalie watumwa wako kunena neno lako namna gani? kwa ujasiri wote. kwa injili inahubiriwa kwa namna gani? ujasiri wote ujasiri wote ujasiri wote mwambiweza ujasiri wote, kwa ujasiri wote. Angaliaje? angalia akasemaje? ukinyosha mkono wako kuponya, maana yake ishara na ajabu vifanyike kwa jina la mtumishi wako mtakatifu Yesu. inafanana na Marko 16 mstari wa 17 b, ishara hizi zitafuatana na hawa waamini. Tuko sawa eh? kwa waliomba ili waone matokeo ya hizo ishara. thelathini na moja, anasemaje? Hata walipokwisha kumwomba Mungu, mahali pale walipokusanyika pakanye nini? Pakatikiswa, wote wakajaro Mtakatifu alafu wafanyeje? Wakanena neno la Mungu kwa ujasiri. Sema kwa ujasiri hawakuzuiwa enda kwenye tano, sura ya tano mstari wa arobaini na mbili Matendo tano arobaini na mbili inasemaje? Na kila siku ndani ya hekalu na nyumbani mwao hawakuacha kufundisha na kuhubiri habari njema za Yesu kwamba ni nani Kristo. Naomba uangalie hali ya hewa hapa, inasemaje? Na kila siku, sema kila siku. Kwa nini natakiwa kuhubiriwa muda gani? kila siku iwe kwenye makusanyiko madogo au nyumba kwa nyumba, wasemaje? Na kila siku ndani ya hekalu na nyumbani mwao hawakuacha. Na sisi hatuachi, na sisi hatuachi, na sisi hatuachi kila siku. Tumaanaasema watu walikuwa wanaokolewa kila siku. Haleluya, watu walikuwa wanaokolewa kila siku. Angalia mstari wa kumi na mbili tano kumi na mbili na mikono na kwa mikono ya mitume zikafanyika ishara na maajabu mengi katika watu, na wote waliokuwa kwa nia moja, nia moja katika ukumbi wa Suleiman. Angalia na katika wote wengine, hapa hapana hata mmoja aliyethubutu kwamba kuambatana nao ila hii kuambata nao ina maana yake. Ila watu walifanya nini? walioadhimisha watu gani? tutaangalia hapo chini. walioamini wakafanya nini? Wakaongezeka, wakazidi kuongezeka kwa, kwa Bwana wengi. na watu gani? wanaume na wanawake. hata ikawa katika njia kuu hutoa nje wagonjwa na kuwaweka juu ya majamvi na magodoro, ili Petro akija ngawa kivuli chake kimwangukie mmoja wao na mkutano wa watu wa miji iliyo kando kando ya Yerusalemu wakakutanika wakileta wagonjwa na waliodhiwa na pepo wachafu nao wakaponywa kwa, kulikuwa na ushahidi kwa mahubiri ya neno la Mungu, lakini kwa na ishara, sema neno na ishara, kwa Mungu anataka injili yake iwe na ishara. Haleluya, Haleluya! tuko sawa mpaka hapo eh? Kwa hiyo tuna injili ilikuwa imeanza kutembea. Sura ya nane injili ikafika Samaria. Sura ya nane baada ya Stefano kufa, mstari wa nne Sura ya nane mstari wa nne Tunataka kusema nini hapa? Injili inapaswa kuendelea kutokea wapi? Hapa sisi hapa ni kama chem ni kama ni kama mienge, tunatumwa kila mahali tukawashe moto Tunatuma kila wilaya uliopo, kila mkoa uliopo, kila seli uliopo. Kila kanisa uliopo, ukawashe moto. Kila mazingira uliopo, eneo la kazi uliopo, ukawashe moto. Angalia kilichotokea hapa. Nane nne. Lakini wale waliotawanyika wakaenda huko na huko wakilihubiri neno. Wakafanya nini? Wakaenda huko na huko wakilihubiri neno. Filipo akatalemkia wapi? Kaingia Samaria. Akawahubiri nani? Kristo. Wewe unacho cha kuhubiri? Wewe unacho cha kuhubiri? Kristo. Kwenye Matendo ya Mitume kumi, injili ikaanza kupenya kwa mataifa. Kornelio akapokea injili, naye alihubiriwa imani. Angalia kwenye mstari wa 43, 12 43. Nasemaje? Huyo Yesu manabii wote mshuhudia kwamba kwa jina lake kila mwaminie atapata ondoleo la dhambi. Kwa wanahubiri nini? Imani iletayo ondoleo la dhambi, tuko sawa eh? Imani iletayo ondoleo la dhambi. Yoni kumi na moja kumi na tatu tunaona Pete Paulo akihubiri kwa nguvu. In fact, sura ya tisa, Sauli naye aliokoka, ambaye na anaitwa Paulo, tuko sawa 14, walienda sehemu zingine wakafanya ishara zisizokuwa za kawaida, mpaka watu wakaanza kusema miungu wametujia kwa mifano ya wanadamu. Sura ya 14 ndio inayo habari. Sura ya 15 kulikuwa na machafuko kidogo, kwa sababu injili ina vita yake. Baada ya Paulo na Barnaba kuhubiri haki kwa imani au wokovu unaopatikana pasipo matendo, wakawa wanalazimisha awe na nini? Waongeze kushika torati ya Musa, walitaka kuchomekea utamaduni wa Wayahudi kwenye Injili. Sura ya kumi na sita Paulo na Sila walikamatwa, lakini walipokuwa gerezani walikuwa wanafanya nini? Waliomba. Sema, kuomba kwa kuomba ndo mtindo wa kuendea huduma mazingira yote Ukiona changamoto yote kwenye huduma yako, ukitoka hapa, inakwambia ipo njia moja ya kutatua changamoto za huduma ni kudumu katika kuomba. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe kwao, tunaweza tukaenda mbele tukacheki sura ya kumi na tisa, Paulo anaenda Efeso, anakutana na wanafunzi kumi na mbili. Inaonekana wanafunzi wa kumi na mbili ambao walikuwa wanajua ubatizo wa Yohana tu. Anawezekana kuwa kabisa ni wanafunzi wa nani? Apollo. Sababu Apollo ndo alikuwa hajui mambo mengi lakini alikuwa na passion na Injili. Alikuwa anapenda kuhubiri Injili. Hallelujah. Paulo alichokifanya cha kwanza ni kuhakikisha wanajawa roho. Nisikilize vizuri. Kama una wanafunzi ambao hawajajazwa roho, hakikisha anajazwa roho. Hallelujah. Cha kwanza baada ya mtu kuamini Injili ni nini? Kujazwa roho. Sio ubatizo wa maji, ubatizo wa roho. Watu wengine wanaanguka sana kwenye hilo eneo, watu wengine wanaanguka kwenye hilo eneo. Angalia Paulo alipoenda akasemaje, twende kwenye 19 moja, Matendo 19 moja. Make sure kila ukumhubiria mtu injili asikae muda mrefu bila kujazwa roho, asikae muda mrefu bila kujazwa roho, asiwe katikati ya waamini na haneni kwa lugha takukosti kuna vitu vingi, anakuwa hawaelewi unajua. Anenaye kwa lugha anajijenga nafsi yake, kwa kama aneni kwa lugha hajengwi. Utastrago sana kumfundisha vitu vidogo vidogo, mafunuo ya kawaida kwenye Biblia. Sasa strago kuyaelewa kwa sababu afanye nini? Aja, ajengwi, aneni kwa lugha. Haleluya, tuko sawa zako nanielewa hiyo, wanafunzi wako watu wamejazwa roho, wamejazwa wame nini? <laughs> wamejaza roho kwa immediately. Immediately. Immediately, na inawezekana kabisa ndani ya dakika kumi mtu akaamini na kujaza roho. Ukidesire utaona hivyo, si ndio eh? Uki, ukiona ngumu itakuwa ngumu pia. Sisi tuna experience. Zamani tulikuwa tunaona mfundisha hata mwezi mmoja sisi eh? Tulikuwa tunasemaka, tulikuwa tunaogopa kwamba watu ni ngumu kuelewa Injili, kwa hiyo mfundisha hata mwezi mmoja baadaye. Tukaona hii, mbona kwenye Biblia haiko hivyo? Paulo alifanyaje hapo? In fact, sasa hivi kuna kuna watu wanajaza watu roho ndani ya dakika tano. Sasa sasa, tuonane kesho, ujazwe Roho eh, naweza sionana naye kesho. Sasa umemhubiria mtu injili, akikataa kujazwa Roho eh? So, inawezekana ajaamini pia, sababu kujazwa Roho ni tendo la imani eh. Unanenaje lugha ambayo hakuna mtu anayeelewa, lazima uamini, si ndio? Eh, hiyo haitumii faculty ya hapa ubongo hapa kunena kwa lugha, akili yangu haina matunda. Maana yake sio zao la nini? Akili. kama ameamini kwamba dhambi zake zote zimeondolewa, ataamini pia. unaweza ukajazwa roho kwa kunena kwa lugha Haleluya. hiyo ni exercise. mambo ya roho pia yanafanywa practicals, unaimarika unapozidi kufanya hata uinjilisti. kadri unavofanya ndipo unavogundua kuna namna rahisi ya kuisema ikaeleweka iko sawa, na unaweza ukaongea, unajua unge... wakati najifunza kuombea watu wagonjwa, unaweza akafika mahali unagundua huyu mgonjwa ana pepo, sio ugonjwa wa kawaida. Si ndio eh? Kwa badala ya kusema uwe mzima viungo unganika, kwa sio kiungo, kwa ni mdudu. Ukimkuta mtu amwambiaje, toka Hivi umegundua kuna watu wengine baada ya kukemea mapepo ndo wanatoka. Unakuta mtu kiungo kinaoza kumbe ni pepo. Linakaa tu pale, ninakula mwili. Ambe toka. Anatoka. Alafu anakuwa mzima. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Ikawa Apollo alipokuwa Korinto, Paulo akiisha kupita kati ya nchi za juu akafika wapi? Efeso. Akutana na wanafunzi kadha wa kadha huko, akawauliza, "Je, swali la msingi mlipokea Roho Mtakatifu mlipoamini? Najua ukisoma hapa unaweza ukafikiri Paulo alifika tu akasema, je. Yani, amefika Efeso, anasema habari za saa hizi, mlipokea Roho Mtakatifu mlipoamini? <laughs> No, sio hivyo. Hii ni ushahidi wa macho eh, ambao ni journalistic account. Mnakumbuka eh, ni habari imefupishwa hivi. Unajua sehemu ambapo watu wajajazwa Roho, ukifika kanisa ambapo watu wajai Roho, unagundua kuna watu, kuna atmosphere fulani imepoa, si ndio eh? kuna ugumu tu. Ukiwambia watu furahini katika roho, ukiwambia Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zako, hakuna kinachofurahisha chochote. Maana hawafurahi nini? hawajai roho. Ukiwambia haya, funga macho yako tuombe. Aya. Baba katika jina la Yesu, reka basi. Uh, na mtu ambaye hajaja roho, anapiga miayo kwenye maombi. Yelewi, hiyo ndio sign ya kwanza ambaye atapiga miayo. Mnapiga maombi masaa matatu, anaenda hivi. Anakaa hivi. Anapiga maombi yote. An, kwa nini? He's not with you. Kujaa roho inamsaidia mtu kwa na stamina hata kwenye maombi. Unaweza akafikiri mtu amejipanga na swaga za Kiswahili. Pamba katika jina la Yesu, mumba mbingu na nchi, baba mtakatifu, baba mkuu uliye juu sana, Yehova Nisi, Sabaoti, El Shaddai. Zinaishaga hizo? Mpeda kangapi? kumi na tano zinaisha. El Shaddai, Sabaoti, Yehova Nisi, Sidkenu, eh? Yehova Yire, El Elohi Israeli, Rama, Rafa Ruhama eh, husenu Adonai eh, ukitaka ongezea na Jezebel. Ukimaliza tu unasikia Amen, Baba, sikia maombi yangu, awasema uko hapa. Wengine wanaomba uko hapa, Uko hapa. uko hapa umeisha, uko nakuinulia mikono yangu, watu wanaomba hivyo, wanapiga nyimbo. Kwa nini? <laughs> swaga siweisha, tunanena kwa wewe, ukaomba maombi ya muda mrefu kiswahidi. Haleluya! Ndo maana tunaomba nini? Katika roho. Waefeso sita kumi nane nasemaje? Mkisali kila wakati, namna gani? Katika roho Kusali katika roho ndo kuomba kwa kunena kwa lugha haleluya. Yuda moja ishirini nasemaje? Bali ninyi wapenzi, mkijenga katika imani yenu iliyo takatifu sana, kwa kufanya nini? Kwa kuomba katika Roho Mtakatifu. Kwa namna mwamini anapaswa kuomba, ni kuomba katika roho, kwa msaidia mapema, ili aombe ajae roho ili ajue kufanya nini kuomba katika roho iko sawa iko sawa kwa akasema mlipokea nini mlipopokea ubatizo gani mlipoamini akasema mlipokea roho mlipoamini wakajibu la angalia wakristo hao la hata kusikia kwamba kuna roho mtakatifu hatukusikia hivi mkristo ambaye hajasikia roho mtakatifu amesikia nini akasemaje akawauliza basi Mlibatizwa kwa ubatizo gani? Wakasema kwa ubatizo wa Yohana. Paulo akasema, sawa, Yohana alibatiza kwa ubatizo wa toba akiwaambia watu wamwamini nani? Yeye atakaye kuja nyuma yake. Yaani nani? Yesu. Lakini Yesu yeye akija habatizi kwa maji. Anabatiza kwa nini? Kwa Roho. Ndio maana ukienda hapo Matendo ya Mitume mmoja, Yesu alielezea juu ya ubatizo wake na wa Yohana tofauti. Haleluya. Angalia mstari wa nne. Matendo moja nne. Hata alipoku, alipokuwa amekutana nao aliwaagiza wasitoke Yerusalemu bali waingoje ahadi ya baba ambayo mlisikia habari zake ya kwamba Yohana alibatiza kwa nini? Bali ninyi mtabatizwa katika nini? Roho Mtakatifu baada ya siku hizi Siku ipi walibatizwa katika Roho Mtakatifu? Matendo ya mitume mbili siku ya Pentecost. Asemaje? Hata ilipotimia siku mstari wa kwanza, matendo ya mitume mbili mstari wa kwanza, hata ilipotimia siku ya Pentecost, walikuwa wako wote wapi? Mahali pamoja. Kukaja ghafla kutoka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu kienda kasi, ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi. Mstari wa tatu kukawatokea ndimi zilizogawanyikana kama ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wao. Mstari wa nne, wangapi? Wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakafanya nini? Wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho alivyojalia kutamka. Kwa hiyo cha kwanza, mtu aliyejaa Roho anaonekana akifanya nini? Akinena awasema kwa lugha. Tuko sawa? Tuko sawa. Kutenda kwenye Matendo yetu 19, asemaje? Na Paulo alipokwisha, waliposikia wakabatiza kwa jina la Bwana Yesu, na Paulo alipokwisha kuweka mikono juu yake Roho Mtakatifu akaja juu yao, kwa unaweza ukawekewa mikono ukajazwa nini roho? No. Kwa kama hujajazwa roho hapa au neni kwa lugha, uwekewe mikono leo ujazwe roho na kunena kwa lugha sawa. Haleluya. Asema na kutabiri na jumla walipata wanaume kumi na wawili. Hawa watu kumi na wawili ndio ilikuwa chachu ya injili kuenea Asia kwa sababu ukienda kwenye mstari wa tisa watu walikataa, waliokuwa kwenye sinagogi. Mstari wa mstari wa tisa akafanyeje pale? Lakini wengine walikaidi wakakataa kuamini wakitukana ile njia mbele ya mkutano, basi akaondoka akawaacha, akafanya nini? Akawatenga wanafunzi. Walikuwa wangapi waliotengwa? kumi na mbili, sio chini yake. Akaojiana na watu kila siku. Sema kila siku, ukisoma kwenye matendo ya mitume, injili ni jambo la kila siku akaojiana na watu kila siku katika darasa ya mtu mmoja jina lake Tirano. Mstari wa kumi, mambo haya yakaendelea kwa muda wa miaka miwili, hata wote waliokaa Asia wakalisikia neno la Bwana Wayahudi kwa Wayunani wote. Kwa hiyo inawezekana injili kutembea na kujaza eneo ndani ya miaka miwili. Jua sawa, kama Paulo aliweza, kwa nini sisi tusiweze? Unajua kwa nini? Roho yule yule aliyetenda kazi ndani ya Paulo anatenda kazi ndani yetu hata sasa. Kwa mavuno ni mengi katika miji hii, mavuno ni mengi katika ukanda huu, mavuno ni mengi katika mkoa wako, mavuno ni mengi Tanzania, kila kona. Unajua, waliipiga Yerusalemu, wakapigwa biti, akasema msiendelee kusema maneno haya, msiendelee kujaza Yerusalemu kwa mafundisho yenu. Sijui kama mmeanza kuambiwa hivyo, Mbea, Rukwa, Songea, Ruvuma, Madaba, Songwe, kwa gani mwingine, sijui kama na ninyi mmeambiwa hivyo. Inabidi mwambiwe, mmejaza mji huu mafundisho yenu. Hiyo ni hayo, ni mashtaka mazuri wangapi wanapenda mashtaka kama hayo? Haya, mashtaka mazuri, haya mashtaka mazuri. Sema mashtaka mazuri. Nataka mwaka huu tushtakiwe, tumejaza mji huu mafundisho yetu. Ukienda hospitalini, kuna mtu anakutega, akuhubiria habari za Yesu, asema nanyie, ni wale wale, niliwakwepa chuoni, mmenifuata na huku Kienda hapo ana vile, labda nitakuwa mwalimu wa sekondari, anakutana na mwanafunzi. Mwanafunzi ana ujasiri, uso uko hapa. Mwanafunzi anambe mwalimu, naweza kuhubiria habari za Yesu. Anasema wanafunzi, mmefikiwa? Sema, naomba hebu niambie hii habari, maana kila mtu anataka kuniambia hii habari. Anakaa chini, anaeleza. Haleluya! Haleluya! Haleluya! Kila mahali. <laughs> Hakuna mahali ambapo patakuwa hakuna Injili. Bwana asifiwe! Mmejaza Yerusalemu mafundisho yenu. Paulo akaja akaijaza Asia yote. Ndugu zangu, nimekuja kuambia, inawezekana kujaza Tanzania na injili ya Yesu Kristo kila mahali. Inawezekana kujaza Mbeya na injili ya Kristo kila mahali. Inawezekana kujaza Ruvuma na injili ya Kristo kila mahali Inawezekana kujaza Rukwa na injili ya Kristo kila mahali. Inawezekana kujaza Songwe na injili ya Kristo kila mahali. Inawezekana kujaza Njombe na injili ya Kristo kila mahali. Inawezekana kujaza Iringa na injili ya Kristo kila mahali. Inawezekana kujana, kujaza Zanzibar na injili ya Kristo kila mahali. Inawezekana kujaza kaskazini mwa Tanzania kila mahali. Everywhere will be covered. We cover Ndipo Biblia inavyosema dunia yote itajaa maarifa ya utukufu wake kama vile maji yaifunika havyo bahari. Haleluya, aleluya! Abakuki alisikia ufunuo huo wakati analalamika, na niliwaambia jana, injili ndio dawa ya matatizo ya ulimwengu. Abakuki alikuwa analalamika juu ya hali ya ulimwengu, anasema wenye haki ndio wanaonyang'anywa haki zao, wasio haki ndio wanaofanikiwa. Huo ni mfumo wa kibinadamu ulioharibika. Akalamia Mungu, mbona anasema, na huitiki? Mungu hajibu malalamiko, alafu alipotulia akasema, nitasimama katika zamu yangu nione atakachoniambia Bwana. Bwana akasema, iandike njozi maana itatimia ijapokawia, ingojee. Sura ya pili mstari wa kumi na nne akasema dunia itajazwa ameona. Sawa. Sasa unajua, kila mara watu wanapoinanyua matatizo ulimwenguni, Mungu ananyanyua injili. Injili ni upanga mmoja ukatao kuwili. Gen Z wameharibika. Generation Alpha wameharibika. Sijui mileni wameharibika. Nyanyua upanga wa Injili. Injili ndio dawa. Vijana wengi wanatumia madawa kulevya. Nyanyua Injili. Sio kuwa na rehabi... sio vibaya kujemba rehab center, lakini sio rehab center. Sio kufundisha watu wengi unajua wa therapist. Therapisti watu wanaopambana nini? Kusaidia watu wenye msongo wa mawazo. Sio kuambia serikali ijenge sehemu nyingi vio vingi vya mental health kama Mirembe. mm -mm. Tubiri injili kila mahali, kila mara. Ukisikia malalamiko ya serikali juu ya uharibifu, ukisikia malalamiko ya kijamii juu ya uharibifu, ni nafasi ya kusimama kwenye zamu yako na kuiona njozi aliyoona Habakuki, dunia yote imejaa utukufu wake. Haleluya! Ndicho ambavyo Habakuki aliona. Tunakubali ya kwamba kuna mmomonyoko wa maadili, angalia kama Habakuki, usilalamike. Vijana siku hizi wameharibika, siku hizi vijana wamekaa TikTok, wanajiuza, wanafanya nini siku hizi vijana, ukimaliza hiyo, hautapata jibu la Mungu. Jibu la Mungu ni simama katika zamu yako, utaona njozi. Njozi hiyo haitakawia kuja, itakuja ikija maana yake nini mungu anaenda kuweka vitu right katika mpango wake injili ndiyo rula ya kunyoshea matatizo yote ya ulimwengu kwa nini niliwaambia jana mungu hangaiki kukata matawi kwa sababu hizo changamoto ni matawi ya tatizo kuu ambao nini dhambi wanadamu kwanza tushughulike na nini roho yake. Roho yake ikipona, roho ndio mzizi. Kama roho imekufa matatizo yanaonekana kawaida. Haleluya! wangapi wanaona jambo hapa? naona jambo hapa, naona jambo hapa, unaambiwa vioni, vijana wameharibika Usilalamike oh, kama wao, Mungu tupeleke vioni, tufungulie milango vioni, hiyo ndio namna yetu. Anasema, hey, Mungu fufua kazi yako, hiyo ndio namna. Injili ni kazi ya Mungu ifufuliwe. Habakuki tatu, Habakuki anasemaje e, hey, Mungu fufua kazi yako katikati ya miaka kwa, ni kazi ya Mungu iende kila mahali. Vijana wanajiunga na, na kalti, vijana wanajiunga na vitu na, na secret society Wanaingia, wanajiunga na makundi mabovu. Vioni, usilalamike. Simama katika nini, zamu yako. Mungu nitume kwao, sema nipeleke mimi. That's how we reach. Paulo akafika Asia yote kwa injili, haleluya. Paulo akafika wapi? Asia yote kwa injili. Na sisi tunaweza kufika mbea yote kwa injili, haleluya naweza kufika Mbeya yote kwa injili. Naweza kubadilisha hali iliyoko Mbeya isiyo sawa, matatizo yaliyoko Mbeya naweza kubadilisha, yeah! Serikali haiwezi kurekebisha hayo. Serikali haiwezi kuingia ndani ya mioyo ya watu, itawafunga tu jela wezi, lakini haiwezi kuondoka nguvu ya wizi ndani yao. Haleluya! Dini zitafundisha maadili tu, usiue, usizini lakini usiuwe usizini, aiondoi uwezo wa kutokuwa na kutokuzini ndani ya mtu. Mpaka Yesu aingie ndani ya mtu, Yesu akarabati kwanza ndani. Alisemaje mwenyewe? Ufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake yatakuwa mazuri. Unafikiri Mungu haoni matatizo hayo? Walikuwa hawamwelewi Yesu. Kwa nini Yesu alikuwa hawakemei makahaba na watoza ushuru enzi zake? Kwa sababu yale ni nini? matawi Anataka wampokee yeye kwanza arekebishe afanye nini internal arrangement ili apate nini external influence. Abadilishe hali ya ndani ya mioyo ya watu. If we want a brand new world, we need to have brand new people. If we need to have brand new people, we need to have brand new life. If we need to have brand new life, we need to have brand new spirit. If we need to give them brand new spirit, we have to give them Jesus Christ. Hallelujah. Hallelujah. Hallelujah. Kwa injili ndio ustaarabu. Injili ndio inayostaarabisha watu ulimwenguni kote. Injili. Injili ndio dawa. Kwa hiyo tuongeze bidii ndugu zangu. Nimekuja kuwakumbusha watu wa ukanda huu kwamba tuongeze bidii kwa sababu Injili ndio masuluhisho ya binadamu. Yesu hakuja kuuza sura. Amekuja kubadilisha hali ya mwanadamu milele. Ndio maana inabidi tufanye kwa nguvu kuliko tuwae kufanya. Tumewahi kuhubiri lakini tuongeze nguvu kwenye kuhubiri. Tumewahi kufundisha watu lakini tuongeze nguvu kwenye kufundisha watu. Tumewahi kuimarisha seli lakini tuongeze nguvu kwenye kuimarisha seli zetu. Zizae wanafunzi wengi makanisa yetu yazae watendakazi wengi. Ngoja nikuonyeshe. Baada ya miaka miwili, in fact miaka mitatu baadaye, Paulo ana watendakazi na anafanya mkutano wa watendakazi. Haleluya! sura ya kumi na ishirini kuanzia kumi na saba pale. Yuko Mileto, anatuma watu waende Efeso wawakusanye nini? Watendakazi aliotengeneza miaka mingapi? mitatu bidii ya kuwa na watenda kazi, miaka mitatu isipungue kwako, katika jina la Yesu, isipungue kwako, katika jina la Yesu. Uwezo wa kutenda kutenda, kwa sababu huwezi kufika ulimwenguni peke yako, inabidi uzae watakaozaa wengine. We na akina Timoteo, Timoteo alikuwa Efeso, ndio ndio maana kwenye waraka wa pili wa Timoteo sura ya pili mstari wa pili waraka wa pili sura ya pili mstari wa pili mbili mbili anasemaje? mbili, mbili, na mambo yale uliyoyasikia kwangu mbele ya mashahidi wengi, hayo wakabidhi watu wengine waaminifu watakaofaa kuwafundisha wengine. Lazima tujue kwamba hatuwakusanyi wa Wakristo ili wawe members peke yake wa kanisa. Tuna wakusanya wa Kristo ili tuandae kuwa watenda kazi kwenye shamba la Bwana. Ndio lengo la huduma. wa Efeso nne mstari wa kumi na moja, naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjirisi wa, wa na wengine kuwa wachungaji na walimu, kwa kustudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke, hata mwili wa Kristo ujengwe. Lengo la mchungaji ni kuzaa wachungaji. Sikiliza, huduma huzaa huduma. Sikiliza, hakuna ng'ombe anayezaa mbuzi. Mchungaji yeyote akijisifia kwamba kanisani kwangu nimezaa wafanyabiashara wengi, huyo ni ng'ombe anayezaa mbuzi. Unaweza ukawa na wafanyabiashara kanisani kwako ambao ni watumishi wa Mungu. Kazi ya mchungaji sio kuzaa wanasiasa. Kazi ya mchungaji ni kuzaa wachumishi, watumishi, watumishi. Angalia kwenye Waefeso hiyo ishirini kumi na toka so, Mileto, Paulo akatuma watu kwenda Efeso, akawaita wazee. Anaita nini? Wazee wa kanisa. Wazee wa kanisa ni watu gani? Sio watu wenye mvi walio kanisani. No, prosibuteros ni watu waliolelewa kwenye neno la Mungu kanisani. Kwenye, kwenye, kwenye Timotheo wa kwanza tano kumi na saba, anasemaje? Wazee watawalao vema wamestahili heshima maradufu, hasa wale wanaohudumu katika nini, kuhutubu na kufundisha word and doctrine. Kwa ni watu wanaoweza kubeba neno la Mungu kufundisha watu wengine, kukaa mahali na kulea watu wengine, na kuzaa wazee wengine. Kwa wazee ni wanafunzi walioimarishwa. Kanisa la kwanza lilizaa wazee, wakina Petro walizaa wakina nani? Wakina Stefano, wakina Filipo. Tumeona Stefano alivyohubiri kwenye sura ya sita na kwenye sura ya saba. Ukiniuliza kwa haraka haraka, ni nani amemzaa Paulo, nitakwambia nani? Stefano, kwa sababu alisimama akasikiza mahubiri yote ya Stefano. Hata kama kichwa chako ni kigumu, utaenda kutafakari alichokifanya Stefano. Wakati unamrushia jiwe, anasema Mungu usiwahesabie dhambi. Akasema this cannot be a normal human being, huyu hawezi kuwa mtu wa kawaida. Unajua maono aliyoyapata Stefano ilikuwa ni kwa sababu ya mafundisho aliyosikia ya nani. Na maono aliyopata Sauli mafundisho ya Paulo nani? Stefano alisikia, anapo flow namna ambayo yeye ni farisayo, mafarisayo hajawahi kuona maandiko akichambuliwa namna hii, kasikiliza. Kanisa la kwanza lilizaa. Sema lilizaa kwa wakina Petro, walizaa wakina Stefano na Filipo, wakina St Stefano ndio akazaa wakina Sauli, kila wa Filipo ndio walizaa watu wa wapi? Samaria. Mungu atupe kuzaa na kuzidiza, na kuzaa Haleluya, leo tutakuwa na muda wa kuweka mikono. Mungu atupe spidi ya kuzaa, Mungu atupe uwezo wa kuzaa, Mungu atupe huduma zinazozalisha watendakazi. Haleluya, kanisa ambalo lina ujasiri wa kusema, every min, every member is a minister. Mtoto wa miaka kumi na tano anawabiria watu injili shuleni, wanajazwa Roho. Haleluya, haleluya maana kama mtoto wa miaka sita alinionyesha definition mbaya ya wokovu, ina maana wanaweza wakafundishwa definition halisi ya wokovu. Miaka sita, tuko kwenye gari, dadake akasema nimeokoka nilipokuwa sekondari, akasema sister, umeokoka ukiwa mdogo utafurahiaje maisha? Ina maana yeye anajua wokovu ni nini, ni kuacha baadhi ya vitu ukiokoka utaacha kulewa, ukiokoka. Anajua hiyo ndo maana ya wokovu, kwa anasema mimi sitaki kuokoka, maana nataka nifurahie maisha, nibe kidogo, nifanye nini nini nini. Lakini angefundishwa wokovu hasa ni nini? Yeye hapa amefundishwa matokeo ya wokovu. <laughs> Mwenendo kabla ya nini, kumpokea Yesu, kumwamini Yesu. Kwenye sura ya kumi na sita matendo ya Mitume, yule mlinzi alisemaje? Ndugu zangu yaani pasa nifanye nini nipate kuokoka? Aliambiweje? mwamini Bwana Yesu. Hakwambia acha sigara kwanza, mwamini Bwana Yesu. Ukimwamini Bwana Yesu anakupa roho wake, kupa roho wake. Maana yake nini? Ufanyeni mti kuwa mzuri kwanza. Aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye ili tuanze kuona nini matokeo baada ya huyo roho kwa ndani, kwa injili nabadilisha asili ya mtu tayari ameana watu toka Mileto. Paulo akatuma watu kwenda Efeso, akawaita wazee wa kanisa, walipofika akakwambia, ninyi wenyewe mnajua tangu siku ya kwanza nilipokuwa hapa Asia, ni Asia eh? nivyo kuwa kwenu wakati wote nikimtumikia Bwana kwa unyenyekevu wote, na kwa machozi na kwa majaribu aliyompata kwa hila za Wayahudi, na ya kwamba sikujiepusha sema kujiepusha sikujiepusha kuwatangazia neno lolote liwezalo kuwafaa. Angalia ripoti ya mtumishi, naliwafundisha waziwazi na nyumba kwa nyumba. Mtumishi huyu waziwazi -wazi na nyumba kwa nyumba nikiwashuhudia Wayahudi na Wayunani, wamfanye nini? Wamtubie neno, wamtubie hapa, wamgeukie Mungu na kumwamini nani? Bwana wetu Yesu Kristo. Sema nimefanya hivyo, nyumba kwa nyumba, nawaambia Wayahudi na Wayunani wamtubie Mungu na kumwamini Yesu Kristo, wamgeukie Mungu na kumwamini Yesu Kristo. Haleluya. Mungu atupe stamina baada ya kambi hii. Mungu atupe stamina baada ya kambi hii. Tukifikiri tumemtumikia Mungu, tufikirie zaidi kumtumikia Mungu. Mungu atupe stamina baada ya kambi hii. Haleluya. Mungu atupe stamina baada ya kambi hii. Mungu atupe stamina baada ya kambi hii. Mungu atupe stamina baada ya kambi hii. Stamina kuhubiri Injili kwa nguvu, kwa ishara na ajabu na utendaji usio wa kawaida lakini pia Mungu atupe namna ya kulea watu, wafanyike watende kazi na wazaa wengine, cheni endelee. Uwe na wanafunzi kumi, wazae watu kumi kumi, wafike watu mia na kumi pamoja nawe, mia na kumi na moja wao walete watu kumi kumi, iendelee hivyo, kama ambapo Yesu alikufanya wanafunzi wake kumi na mbili. Kama kila mmoja wetu akiwa na wanafunzi kumi wanaoendelea, akawatengeneza, akawatenda kazi, na wale kumi wanaoendelea wakatengeneza wengine kwa watenda kazi, Mungu anaweza kutuwezesha Haleluya! Mungu anaweza kutendekeza, tukawa na matokeo ya huduma. Mungu anaweza kutusaidia, sababu nguvu za Mungu zipo zinapatikana. Alisemaje? Nipo pamoja nanyi. Hakuna mtu anayemtumikia Mungu kwa nguvu zake mwenyewe. Ndio maana tunaomba. Sema kila mtu aseme kwa mausia apewaye na Bwana. Sema mtu ahudumu kwa nguvu apewazo na Bwana. Petro anasema kwenye waraka wa kwanza wa Petro 4:10 11 pale. Kila mtu na hudumu kwa nguvu anazopewa na Bwana. Kwa tunazo nguvu zake. Haleluya. Kwa tutakuwa na muda pia kuwekea mikono hapa. Kwa sababu kuwekewa mikono kunatusaidia sisi ku fasten uwezo wetu kwenye huduma. Unapokea nini? Neema. Neema maana yake nini? Niwezeshwa kimungu. Kusoma kwenye kumbukumbu la 34 mstari wa tisa Unaambia Wayahudi wa Israeli walimsikiliza. Naomba nisome hapa halafu tutaenda kuomba. Kumbukumbu la Torati thelathini na nne mstari wa tisa, kwa sababu unaweza ukaikewa mikono kitamaduni tu kama desturi na usijue kwamba unapokea nini. Kumbukumbu la Torati thelathini na nne mstari wa tisa, alafu tutaomba. Umefika? Anasemaje? Na Yoshua mwana wa Nuni sema Yoshua mwana wa Nuni alikuwa amejaa roho ya hekima. umeona eh? maana Musa alikuwa amemweka nini mikono yake juu yake, wana wa Israeli wakafanya nini? Wakamsikiriza, wakafanya kama Bwana alivyomwamuru Musa, kwa sababu Musa alikuwa amemwekea mikono. Lakini ukiangalia huduma ya Paulo ilianza kushaini kwenye Matendo, baada ya Matendo ya Mitume kumi na tatu alipowekewa mikono akaanza kufanya huduma ya utume. Anikusomee hapa Matendo ya Mitume kumi na tatu mstari wa kwanza, anasemaje? Na huko Antiokia katika kanisa lililokuwako palikuwa na manabii na walimu, waalimu nao ni Barnaba na, na Simeoni aitwaye Nigeri na Lukio mkirene maana yeye aliyekuwa ndugu ya kunyonya mfalme Herode. Hapo walikuwa kwenye kusanyiko moja, angalia Sauli. Basi hao walipokuwa wakimfanyia Bwana ibada na kufunga, Roho Mtakatifu akasema, nitengeeni nani? Barnaba na Sauli kwa ajili ya kazi ile iliyowaitia. Ndipo wakiisha kufunga na kuomba wakafanya nini? Wakaweka mikono juu yao, nao wakaacha waende zao. Kuwekea mikono ni muhimu sana, inatransfer mambo ya utendaji wa Mungu. Kumbuka Mungu anatumia watu. Unaelewa hicho kitu? Eh? Mungu anatumia watu kuwasaidia watu. Nenda Timoteo, Timoteo wa kwanza moja sita. Timoteo wa kwanza nne kumi na nne. kumi na nne kuna tofauti ya kuwekewa mikono na kuchochea sababu ya kuwekewa mikono na kuwekewa mikono ukasahau kwamba uliwahi kuwekewa mikono Kwa ni vizuri kukumbuka Timoteo wa kwanza 4:14. Anasemaje? Usiache kuitumia karama ile iliyomo ndani yako uliyopewa kwa nini? Kwa unabii na kwa kuwekewa mikono ya wazee. Iko sawa eh? Kwa kuna karama inayoachiliwa kwa kuwekewa nini? Mikono. Sawa eh? Yeah. Neno karama hapa ni zawadi ambayo inatumika pia kwa ajili ya neema au kinachotolewa bure. Mtumishi wa Mungu mmoja alinifundisha kitu zamani, akasema, unaweza ukatamani uwezo alionao mtu na usipate mpaka amekuwekea mikono. Atoa mfano mmoja akasema, mtu anaweza akatamani kufundisha kama wewe, akachukua notisi zako na vitabu vyako, na asione matokeo ya ualimu huo kwake, mpaka amewekewa nini? Mikono anafanya kazi kwa sababu kuna katika utendaji wetu na bidii zetu huwa kuna neema ya Mungu. Paulo anasema kwenye Wakorinto wa kwanza kumi, tutarudi hapa. Wakorinto wa kwanza kumi na tano mstari wa Wakorinto wa kwanza kumi na tano mstari wa kumi. Sema neema kwa kuna neema ya wokovu na neema utaona kwenye huduma ni vitu vile tofauti. Asemaje, mstari wa kumi? Lakini kwa neema ya Mungu nimekuwa hivi nilivyo. Sema kwa neema ya Mungu. Neema ya Mungu. Nimekuwa hivi nilivyo. Asemaje, na neema yake iliyo kwangu ilikuwa si bure bali na zidi sana kufanya kazi kupita wao wala si mimi bali nini? Ni neema ya Mungu pamoja nami. In fact, Paulo alikuwa na neema ambayo mpaka mitume walikuwa na recognize. Petro anamwelezea Paulo kwamba huduma yake kulikuwa na mambo ambayo alikuwa anafundisha wengine ilikuwa wasipokaa vizuri hawawezi kuelewa. Bwana asifiwe. Wanayapotoa. <laughs> Kwa hiyo unaweza ukachukua mafundisho wa ya Paulo ukayapotoa kama huna neema aliyokuwa nayo kwenye kufundisha. Umeelewa maana yake? Yeah. Lakini angalia hapa, anasema ni hiyo neema. Timoteo wa pili moja sita amesema mara mbili <laughs> kumwandikia Timoteo waraka ya kwanza amekumbusha kuwekewa mikono na unabii, waraka wa pili amekumbusha kuwekewa mikono na unabii. Waraka wa pili sura ya kwanza mstari wa sita, Timoteo wa pili, sura ya kwanza mstari wa sita, asemaje? Kwa sababu hiyo na kukumbusha sema na kukumbusha. Kumbe unaweza kusahau <laughs> unaweza kutamkiwa maneno ndio maana kitu ambacho nakifanya kwenye huduma na wachungaji watakuwa mashahidi, mara nyingi tukitolewa unabii, tunahakikisha tunajenga mazingira ya ule unabii kutimia. Tukiambiwa ninaona mkipata upenyo kwenye shule za sekondari, tunaanza kutengeneza mazingira ya kwenda kwenye shule za sekondari. Maana yake nini? Tunaamini ule unabii kutoka kwa kwa nani? Kwa Mungu. Usiruhusu unabii udondoke. Hasa nitakwambia kitu, kuna unabii ambao mtumishi anakuambia lakini kuna msisitizo unapokea kwenye kambi kama hii ambao umeandika pembeni namna ya kufanikisha huo unabii. Hakikisha unatengeneza mazingira ya kuifanya, weka kwenye timetable yako, usiandike kwenye, nitaanza kuomba kila siku asubuhi, alafu usifanyie kazi. Ukiwekewa mikono itakusaidia kuweza kutenda, ila unaweza kwenda kusahau, unaweza kusahau kwamba uliwekewa mikono, inawezekana. Yeah. Na ndio maana kuna watu wamewekewa mikono mara nyingi na watu wengi, ila hawana mwendo, they forget. Nienda kachukue dayari zako, pitia maunabii yote ulioambiwa na kuwekewa mikono, waanze kuomba na kutafuta namna ya kufanyia kazi. Tuko pamoja eh? Yeah, usijaze daftari na maneno mizuri. Nilitamkiwa ya kwamba nikifanya hivi tatokea hivi, na ujawahi kufanya. Never neglect, asemaje kule, anasema usi nne kumi na nne nasemaje? Kama unakumbuka Timotheo kwanza nne kumi na nne nasemaje? nne kumi na nne kama mnakumbuka, usiache Kiingereza, nasemaje neglect not. Unajua neglect ndio apata neno negligence. Maana yake nini? Kupotezea, kuchukua kama ni ah, kaida tu ah, unaona, eh unaiona kama unaiweka kwenye priority, unaweka ya kumi na saba huko, ndio uichochei, unaiacha, uitamuki kwenye maombi, uweki kwenye mipango yako. Usiache kuchochea, neglect not, asemaje? Kwa sababu hiyo nakumbusha uichochee, neno uichochee pale ni ni kama vile una yani, fanya itokee uichochee karama ya Mungu. Ni ya nani? Ni ya Mungu. Kumbuka Mungu anatumia watu eh? Karama ni ya nani? Ni ya Mungu, lakini umepata namna gani? Kwa kuwekea mikono na watu usau, Mungu anafanya kazi na nini watu. God method is man. Anasemaje? Kwa sababu hiyo anakukumbusha uichochee karama ya Mungu iliyo ndani yako. Kwa namna gani? Kwa kuwekea mikono. Hapa amesemaje? mikono yangu, mzee mwenyewe ni yeye, hapa sasa, mikono yangu. Haleluya! na mimi sija kukuwekea mikono kama utamaduni. kila nikiwa na kambi naweka mikono M -m -m. kama unataka kuwekea mikono kama utamaduni, usije kuwekea mikono, usipoteze muda wako bure. Haleluya! Haleluya! kwa mikono inaachilia vitu vya kiungu ndani ya mtu. Inawezekana kwenye huduma yako kuna mahali umekwama, unataka ufanye ni uone nini nguvu za Mungu zikukwamue. Wapi? Haleluya, unawekewa mikono with intention, nataka kupokea nini? Tuko sawa mpaka hapo? Kwa that is very important. That's very important. Kwa hiyo tunaenda kufanya maombi alafu tutaweka mikono muda si mrefu. Kwa hiyo ni muhimu sana, ili kwamba sisi tutembee kwa speedy spidi ya roho kabisa, tutembee kwa namna ya kiungu, tuanze kuona matokeo, wa matokeo ya kiungu. Wanafunzi wasipotee tena mikononi mwetu, tuwe na matokeo yanayoshikika ya huduma zetu supernaturals. Watu wajazwe roho kila mahali, kila mahali. kila mahali mahali, sehemu ambapo watu hawawezi kwenda, ile giza liondoke kwenye maeneo hayo. Kwa nini kwa sababu nguvu za Mungu zinafanya kazi pamoja na sisi, haleluya! Kama Paulo aliweza kujasha kujaza Asia yote, na sisi, we want to fill our cities, tujaze nini? Miji yetu Haleluya. Wangapi wanaona kitu kama hicho? Wangapi wanaona kitu kama hicho? Tujaze miji yetu, tujaze kila mahali tujaze na kwenye familia zetu, na ndugu zetu, na marafiki zetu, wote wafikiwe na injili. Kila mahali ambapo tumetamani injili ifike mwaka huu tufike, kila mipango ambayo tumeandika Januari, kwa ajili ya injili mwaka huu tusiwe disappointed, tufanikishe mwaka huu, tuone mpenyo mahali ambapo hatukuwaikuwa mpenyo, kama huduma ambayo inashindwa kutembea kwa sababu ya changamoto ya kifedha mwaka huu ivuke, ziwepo na milango kufunga kwenye kila mahali. Nguvu za Mungu ziwasaidie familia ambazo na struggle wanashindwa kufocus kwenye huduma kwa sababu ya changamoto za ndoa, changamoto za watoto, changamoto za ugonjwa zivuke. Watu ambao kila wiki, kila mwezi wako mahospitalini kwa ajili ya ndugu zao wagonjwa, hiyo hali katike, watu warudi kwenye nafasi ya utumishi, rudi kumtumikia Baba. Kila kikwazo tunaiondoa kwenye njia yake, tunaondoa mahali hiyo kaa. Kama kuna mahusiano yanayokufanya usiwe na matokeo kwenye huduma haya mahusiano yashughulikiwe na nguvu za Mungu. Utasikia huyo mtu asema, sitaki tuonane tena, sitaki kutafute tena. Watu wengine na uhusiano, tuna watu wasioamini, kila siku wanawashusha chini, awaendelei After maombi haya, baada ya maombi haya na kuwekewa mikono, hivyo vitu vitaanza kukatika. Mungu ataanza kupa supernatural relationship. Watu ambao ukikutana nao, unasikia kiu ya kumtumikia Mungu zaidi. Unasikia kiu ya kusaidia watu kujazwa Roho. Unasikia hamu ya kuanzisha seli yako. Unasikia namna ya kumtumikia mwiki ongezeka. Mungu itabidi adina relationship za baadhi ya watu hapa. Ili waondoe katika uangamivu wao. Ondoe katika kupotea kwao. Mungu anatuma nafasi ya kuwa na fasi, matokeo mwaka huu. Matokeo ambayo hatujawahi kuwa nayo tangu tuanze huduma. Mungu anaenda kutupa wepesi ambao hatujawahi kuwa nao tangu tuanze huduma. Mungu anaenda kufungulia njia ambazo hatujawahi kupita tangu tuanze huduma. Watu ambao hatukuwahi kuona kama ni rahisi kuamini njili watapokea mwaka huu njili. Watu ambao wanaonekana ni wagumu kuamini watapokea njili mwaka huu. Itakuwa ni wepesi. Unapoenda kufungua kinywa chako, sauti yako inapata uzito, sauti yako inasikika, kama ambavyo makuhani na wazee walisikia injili na kuamini. Hakuna aina ya watu ambao hawawezi kusikia injili. Kwenye matendo ya mitume Biblia inasema kabisa, wakaandika makusudi, hata wanawake wenye cheo sio wachache. Hata viongozi wa serikali mwaka huu watapokea injili, mabalozi wakuu wa wilaya, wabunge, mwaka huu watapokea injili. Itafunguliwa njia kwa ajili ya wao kupokea injili mwaka huu. Itatokeaje? Hatujui, watakutana na clip online, hatujui, utakutana nao kwenye basi, kwenye ndege, barabarani, kwenye mikutano, lakini kutakuwa na namna. Mungu anawatembelea kila mtu kwa roho yake. Kutakuwa na supernatural everywhere, everywhere Mungu anakusanya watu wake, maana anataka watu wote waje kwenye familia yake, watu wenye roho wake, watu kama mchanga wa bahari, watu kama nyota za mbinguni, uzao wa Ibrahim. Anasema walio wa imani hao ni uzao wa Ibrahim, sawasawa. Ni ahadi. Tunapokea hayo kwenye kambi hii, tunapokea hayo kwenye kusanyiko hili, tunapokea hayo kwenye kambi na kwenye kusanyiko hili. Inakwambia Mungu anaenda kufungua milango ambayo hatukuwahi kuimagine kama inafunguka. There's so much supernaturals. Ninakwambia kama wewe ulikuja na ugonjwa wako hapa, unaokufanya usifanye huduma, huo ugonjwa utaishia hapa. Hautaki kutoka nao kwenye hili jengo. Inakwambia kuna watu wengine watapokea message kutoka kwenye milango hii ya watu ambao tayari wanavunja haya mahusiano yasiyofaa. Ninakwambia kama uliingia kwenye chumba hiki ukiwa na pepo, hutoki nalo. You don't get out of here in it. Unaisikia sauti hii? No demon! atatoka hapa akiwa ndani ya mwili wako, niaondoke wakati huu. Ni wakati, Ni wakati wakati naongea, niaondoke wakati huu, wakati nazungumza, niakuachie, niakuachia wakati huu, wakati naongea. Hakuna vikwazo tena kwenye hiyo huduma yako mambo yaliyokufanya mwaka jana usiwe na matokeo, mambo yasiyoeleweka, mambo ya kukuvuruga, maana kupotezea muda mwaka 2025, I arrest them in the name of Jesus, katika jina la Yesu. Kila utendaji wa adui kwenye huduma yako unashughulikiwa wakati huu, katika jina la Yesu, washughulikiwa wakati huu, katika jina la Yesu, washughulikiwa wakati huu, katika jina la Yesu, washughulikiwa wakati huu, katika jina la Yesu. Kila udhaifu kwenye mwili wako kila udhaifu kwenye mwili wako kila udhaifu kwenye mwili wako kila udhaifu kwenye mwili wako kila udhaifu kwenye mwili wako unashughulikiwa katika jina la Yesu. Tabia iliyokuwa inakutesa usiwe na matokeo kwenye huduma inashughulikiwa katika katika jina la Yesu, in the name of Jesus, in the name of Jesus. Nguvu ya Roho Mtakatifu iko juu yako wakati huu, is upon you right now, in the name of Jesus, in the name of Jesus, in the name of Jesus. In the name of Jesus. Yesu. In the name of Jesus. Mwaka elfu mbili na ishirini na nne ulipitia kwenye pingamizi vingi kwa ajili ya utuma Huwa dhaifu kwenye mwili wako kwenye upande wa kulia, upande wa kulia kwenye mwili wako. Ukuachie katika jina la Yesu. Pokea uponyaji kamili. Pokea uponyaji kamili. Pokea uponyaji kamili. Ora keposheti. Ize go para mande la gados. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Hiyo kanisa lilo stuck. Hiyo seli lilo stuck. Hiyo klasa lilo stuck. Hiyo huduma lilo stuck. Hey! Nyanyuka katika jina la Yesu. Inyanyuka katika jina la Yesu. Hey, hey, hey, hey, hey, hey, hey! Hicho kitu kinachozuia huduma yako inyanyuke, yondoke sasa hivi, watu waanze kupokea neno lako, watu waanze kupokea sauti yako, watu aanze kupokea neno lako, watu aanze kupokea sauti yako, watu waanze kukusikiliza na kukuelewa, in the name of Jesus. magezo brekali abashesi kaboda megedosha lagabayageasoreman egeboshagaribalahazi itagebaangalibeheo ekebabaraades ebayageo, na itakuwa ya kwamba utasimama sokoni, unaongea na watu maneno mawili matatu, nguvu za Mungu zinaanza kutembea na kuponya wagonjwa. Nguvu za Mungu zinaanza kushughulikia matatizo yao, na wanataka kusikia sauti ya Bwana. Haitakuwa, itakuwa ngumu. Na itakuwa ya kwamba wakati unazungumza nao, oh! utasika neno la maarifa likitembea. Unasikia neno la hekima likitembea. Unasikia karama za nguvu zikifanya kazi na itakuwa ya kwamba unasimama mbele yao, unasimama mbele yao, unasimama mbele yao, unasimama mbele yao na watasimama, watakaa wima, watasikiliza sauti yako. Mwisho wa kupotezewa sauti yako. Mwisho wa watu kuchukulia poa. Mwisho wa watu kuchukulia poa. So much supernatural. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Hey, hey, hey. Utaona utendaji wa malaika kwenye huduma yako, watu wajiuliza ni nini kilikuwa hapa. Nimezuiwa hapa, unisikilize nikusikilize, nimezuiwa hapa, nimezuiwa hapa, sioni njia. Mtumishi nini, ni nini hapa? Kwa oh! sababu supernatural ni part of your ministry. In the name of Jesus. Kela biagadosa yaba megedosa ramande gabaosh Ege dusa brada ba. Mage de kajina monga da. Ika ya be. Eke teke ba. Mage dobra hey, hey, hey, hey, hey, hey, hey. Kuna mtu hapa alikuwa anaendelea na huduma vizuri sana. Alafu ndugu yake mmoja ndugu yake mmoja akamgalisha kikao. Hajarudi tena kwenye huduma kuanzia wakati huo. Hawezi kufanya vizuri. Katika jina la Yesu. Hiyo sauti iliyokataa kufanya huduma, inaiondoa katika jina la Yesu. In the name of Jesus. In fact, huyo mtu aliyekuambia hivyo atakutafuta, "Nisamehe mdogo wangu, mtumikie Mungu, nisamehe mdogo wangu, mtumikie Mungu." Atakufuata kwa machozi. In the name of Jesus, in the name of Jesus, in the name of Jesus, in the name of Jesus. Atakufuata kwa machozi, sauti itamfuata alipo, sauti itamfuata alipo Ekeiamao Mungu anakutana na mahitaji yetu mahali hapa. Ezigaba Ezebrekoba ezigabaya manne ezbrekoba keterea eketaya mekalibagedoa a Eke baba, baba. Nguvu za Mungu zinamwaibisha shetani na utendaji wake kwenye maisha yako kuanzia dakika hii kwa jina la Yesu, eba ya baba, e Kazi ya kuonea ni ya ibilisi, kazi ya kuponya ni ya Mungu. Kazi ya kuonea ni ya ibilisi, kazi ya kuponya ni ya Mungu. Mungu anataka akuponye, akuambie kazi ya ibilisi ni kuonea, kazi ya kuponya ni ya kwake eba <coughs> egehaapaa ea babush