Hawajakuwa katika pendo la Mungu. Narudia tena. Wakristo ambao hawapendi watu wengine hawajakuwa katika pendo la Mungu. Maana yake wanahitaji nini? Epignosis. Ya nini? Ya namna Mungu alivyowapenda. Wakristo ambao hawaenendi katika upendo wamepungukiwa ufahamu, epignosis ya namna Mungu alivyowapenda. Kwa hiyo kadri unavyokuwa katika ufahamu wa pendo la Baba, ndivyo inavyokuwa rahisi kupenda watu wengine. Iko sawa? Iko sawa? Kadri unavyokuwa katika ufahamu juu ya upendo wa Baba, ndivyo unavyoweza kukua katika kuwapenda watu wengine. Kwa hiyo inaanza katika nini? Ufahamu, revelation knowledge, epignosis, ufahamu impact namna Mungu alivyoenda mbali, sisi tuapenda, kwa sisi tupenda, kwa maana yeye alitupenda siku kwanza. Asemaje? katika hili tumelifahamu pendo, kwa kuwa yeye aliutoa uhai wake kwa ajili yetu sisi. Angalia, imetupasa sisi kutoa uhai wetu kwa ajili yao. Kutoa uhai hapa ni lugha ya picha, kwa sababu kwenye mstari wa 17 asemaje, lakini mtu akiwa na riziki ya dunia kisha akamwona ndugu yake ni muhitaji, akamzuilia huruma zake, je, upendo wa Mungu akaaje ndani yake? Uh, uh, uh, ya, ndani yake huyo, watoto wadogo, tusipende kwa neno wala kwa ulimi, bali kwa tendo ambayo ni kweli au na kweli. mstari hmm wa kumi anasemaje katika kumi na tisa katika hili tunafahamu ya kwamba tu wa kweli, tu nini, tu wa kweli, nasi tutaituliza mioyo yetu mbele zake, ikiwa mioyo yetu inatuhukumu, kwa maana Mungu ni mkuu kuliko mioyo yetu. Eh, naye anajua yote, anasema wapenzi, mioyo yetu isipotuhukumu, tuna ujasiri kwa Mungu. Yohana oh, anasemaje ufahamu juu ya upendo wa Mungu ndio unaondoa hukumu, na ndio maana tulisoma hapa hivi, tuna ujasiri sababu tunajua namna Mungu alivyotupenda. Wangapi wana ujasiri katika pendo la Mungu? Wangapi wana ujasiri katika pendo la Mungu? maana yake nina uhakika Mungu amenipenda kwa pendo la milele. Hayumbi. Hayumbi. Hageuki. Deal done. Case closed. Settled forever. That's very important. Oh. Ha. Kwa hiyo tunapojifunza upendo, shule ya kwanza inatakia iweje? Mungu alitupenda sisi kwanza. Kwa kila ambacho kinaitwa upendo wa kwanza katika konteksti ya Injili ni nini? Mungu anakupenda kwa Yohana anaposema, kwa Yohana ndiye aliandika ufunuo wa Yohana. Eh? Wewe makini, kwa nini kuonyesha hapa, Yohana ndiye aliandika ufunuo wa Yohana, si ndio? Kwa akisema upendo wa kwanza, Yohana anamaanisha upendo gani? Namna walivyokuwa nawapenda ndugu zako mwanzoni mwa wokovu. Si ndio eh? upendo wa kwanza ni ulipookoka namna ulivyokuwa unapenda watu. eh? upendo wa kwanza ulipookoka namna ulivyokuwa unapenda kanisa. kwa nini kwambia rudi kwenye upendo wa kwanza unarudi kwenye nini? wakati ulipookoka ulikuwa na waibadani. matumizi ya upendo wa kwanza kwa Yohana ni Mungu alikupenda na yesu amesummarize kwenye alipoulizwa amri kuu ni ipi? ambayo tutaipitia baadaye kwa ufunuo wa yohana mbili nne yohana alikuwa anazungumzia kitu gani ufunuo wa yohana mbili nne yohana alikuwa anazungumzia kitu gani kwa sababu yohana ndiye aliandika ufunuo wa yohana mbili nne mmefika? anasemaje wakati anawaonya ili kanisa anawaambiaje lakini mmoja twende, lakini nina neno juu yako, ya kwamba umeuacha upendo wako wa kwanza. Ndio maana ikifika sehemu, kanisa linaelezea chochote bila kurifaa kazi ya Yesu Kristo, imeacha upendo wa kwanza. Umegundua ya kwamba hakuna somo ambalo linafaa kufundishwa kanisani usipoanzia kwenye namna Yesu alivyofanya katika kufa na kufa kwake. So, pale ndo upendo wa Mungu ulivyodhihirishwa. Inaanzia pale. Haleluya. Inaanzia pale. Kwa sababu ule ndo pale ndo kuna msingi. Kwenye ukombozi wetu ndo kuna msingi, ndo kuna upendo wa Mungu, ndo kuna msamaha, ndo kuna, tunachukua kwenye hicho kisima ya kazi ya Yesu. Unafundisha utoaji unaanza kwa kazi ya Yesu. Kwa maana jizii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe wa pekee. Hiyo ndio inatufundisha namna ya kutoa, namna alivyotoa mwanawe wa pekee. Sio unaanza. Unajua kuna watu hapa hawafanikii kwa sababu hawatoi. Umeanza na mguu mbovu. Kama ulikuwa unatembea nasema ndugu yangu, hii safari yangu sitafanikiwa, nimeanza na mguu mbovu. Umeona unaweza kuwa unasisitiza jambo zuri, lakini umeanza nini vibaya. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Umeanza na mguu mbaya, ndugu yangu. Oh, ukitaka usife na ugonjwa wa moyo, samehe. Umeanza na mguu mbovu, utakufa na presha usipo samehe na wimbo adui zangu nimewasamehe bure. Kuna watu wengine ni wakorofi, hata kina nini mwisho, moyo wako utuzuke bure na nini, nako izeeke mapema, utazeeka na wimbo huo na uwimba well. Kuna fakti zinazo make sense, lakini like sio christian sense. Kwa nini Tunasamehe kama alivyotusamehe sisi mwana, sababu eh? mm -hmm. <laughs> msamaha wa kibinafsi hizo nyuso zetu zizeeke mapema, sawa, na utazeeka tu, kwani utaki kuzeeka jamani, kwani kuzeeka ni dhambi eh? Zikiota nyeupe, unaweza kutafuta piko black siwache ziote, tujua Mungu menda. <laughs> Umeelewa maana yake? Kuna namna ambayo lazima urudi kwenye nini, upendo wa kwanza. Upendo wa kwanza ni kazi ya Mungu, kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu. Angalia kwenye wa, wa, Warumi tano nane, Warumi 5:8 nane, inasemaje amjameza hiyo eh? Eh? Mnakumbuka? Hmm. Eh, vizuri, twende wote. Bali Mungu mwenyewe aonyesha nini pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi, eh, ilikuaje? Mwona ya maneno eh? Kwa kuwa Kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali mwenye dhambi. Maana yake yeye ndiye aliyeanza, tulikuwa tungali wenye dhambi. Kwa mwenye dhambi amekuta upendo wa Mungu huko tayari, kwa sababu yeye ndiye aliyeanza, kabla hajajua yeye ni adui wa Mungu. Neno pale tungali wenye dhambi, Kiingereza kingine natumia, tulipokuwa tungali adui wa Mungu, tayari upendo wa Mungu ulikuwa shed around kwa mwenye dhambi anatakiwa kuona nini, upendo wa Mungu, namna Mungu alivyompenda yeye yeah, yeah. Iko sawa, iko sawa, that's very important kwa upendo wa kwanza, first love. ni hivi? ni ipi? Mtu mmoja aliyekufundisha ile akasema wajua, lazima ukumbuke upendo wa kwanza, ewe dada. Inawezekana utaseka kwa sababu umesahau upendo wa kwanza, yule mkaka aliyekupenda kwa mara ya kwanza Mtafute, umwombe msamaha. Umesahau upendo wa kwanza. Kwa nini umemwacha uondo upendo wa kwanza sasa? Hii bangi zingine ni nzito sana. <laughs> first love. Kwa hiyo matumizi ya neno upendo wa kwanza, first love, Kiingereza, neno la Kigiriki natumia pale ni proton agape, proton agape, ndakupa spelling. p r o t o n proton, halafu agape, agape inatamka hivyo neno agape, proton agape, sema proton. Watu wa fizi wanakumbuka proton, electron na neutron. Neno proton agape ina maana rahisi, ni primary love au foundational love. Primary love au foundation, proton agape ni primary au foundation. Neno primary au foundation Kiswahili yake nini? Ni msingi au kitu kinachoanza ili kingine kifuate. Kwa kinachoanza ni nini? Ni upendo wa Mungu. Kwa upendo wa kwanza ni upendo wa Mungu, alitupenda sisi kwanza. Haleluya! upendo wa kwanza nini? Mungu alitupenda sisi kwanza. Sasa hili ndilo pendo, si kwamba sisi tulimpenda Mungu ni msari wa ngapi? Wenye Yohana anasema hili, ili ndilo pendo si kwamba zilipenda Mungu. Turudia kusema pale, ni nne ngapi? ile nne kumi na sita? Hapana, nne kumi na tisa. Nne, are you sure? Kwani mnasema waraka wangapi hapo? Waraka kwanza nne kumi nasema sisi si, hili ndilo pendo mm -mm. nazungumza hili ndilo pendo si kwamba sisi tumpenda Mungu. Mbona mnachanganya? mi nasema kingine nye nasema kingine e, njooni hapa jamani, nne ngapi mbona eh? mwongee saa ya juu nne kumi twende. ah, tuende nne kumi waraka kwanza Yohana nataka usome kwa sauti, nataka nisikie kila mtu akisoma u mstari, maana naweza kuwa mesahau. Unajua kuna vitu vingi, nataka usome kwa sauti ajue. Angalia, inakataa kabisa kuanza kusema nampenda Mungu <laughs> natakiwa uanza na nini? Mungu alinipenda. nne kumi wote moja mpita tuende <inaudible> uh-huh. turudie tena Rudia tena. Hili ndilo upendo. Rudia tena. Mwona definition ya upendo kibiblia haianzi na wewe, inaanza na yeye. Unajitoa kwanza, una recognize alichokifanya. Tusome tena, moja mtatuende Rudia tena uhum. Rudia tena uhum. Rudia tena twende mbele sasa, moja, tuanze mwanzo, afu twende mbele, moja, bila twende. Ili ili ndilo upendo, si kwamba sisi tulimpenda Mungu, bali kwamba yeye alitupenda sisi, alafu akafanyaje akamtuma mwanawe akafanya nini? Kuwa kipatanisho kwa dhambi zetu. Kwa upendo wa Mungu ni sawasawa na msamaha wa dhambi. Hili ndilo pendo, si kwamba sisi tulimpenda Mungu. what a description, angalia maelezo ya Paulo ya eh, Yohana. Hili ndilo pendo, si kwamba sisi tulimpenda Mungu. Kwa Mungu hasubiri tumpende ili atupende. mm -mm. Mm -mm. Ndio maana ni vizuri sasa kuangalia Mithali nane kumi na saba vizuri, sababu watu wanasomaga Mithali nane kumi na saba vibaya. Inasemaje Mithali nane kumi na saba? Na wapenda wale wanipendao, huyo hawezi kuwa Mungu. Kwa nini? Hili ndilo pendo, si kwamba sisi tulimpenda Mungu. Iko sawa eh? kwa... Mithali nane kumi na saba haizungumzii Mungu. Ukianza mstari wa kwanza, ni hekima na ufahamu. Je, hekima hali je, ufahamu atoi sauti yake? Tayari ya kwamba hatuanzi na sisi. Mungu anawapenda wale wanipenda, kumpenda, anipendao ni udunia, na ndio maana wanaweka kwenye nyimbo za dansi, pende akupenda eh. Pende akupendae asiye kupenda o oh, oh, achana nae. Le grand apostol shemeji, mela aki, twende kazi. Kumbe naweza kuimba bolingo, mkinifukuza kanisani naenda kuimba bolingo. kusema nachokisema ka haijaanza na sisi sio, mpende Mungu ili akupende it is Angalia, Mungu hajapungukiwa uhitaji wa upendo. Mungu ni supplier wa upendo. Okay. Tunaweza tukakimbia kidogo kwenye wa, wa, wa, wa, Mithali nane kumi na saba, labda tumalizane na hii hii kesi hi, alafu mniambie nani alikuwa anaongea Mithali nane kumi na saba kwa ajili ya wageni ambao hawajawahi kusoma hii mithali. Sio kwamba sisi tulimpenda Mungu kwa upendo wa kwanza, sio upendo wetu kwa Mungu, mm -mm. Upendo wa kwanza Mungu alitupenda sisi, kwa tunachoenda kufanya kwa Mungu, cha kwanza ni kupokea upendo, sio kupeleka upendo. Niko sawa eh? Angalia, je, tusome wote Mithali nane mpaka kumi na saba. Ndio namna moja hapa ya kusolve confusion kwenye Biblia ni kufanya nini? Ni kusoma muktadha wote Jana nimeanza kuandika kitabu kidogo tena, inaitwa mwanamke wa Mithali thelathini na moja. Mmecheka kwa sababu mnajua kitakachowapata wapata. E, natengenezewa cover sasa hivi. Huu mwezi unaitwa mwezi wa tatu, namba tatu, namba ya ukamilifu <laughs> utatu mtakatifu <laughs> kila wiki nitakiwa nitoe kitabu kimoja cha kudefend truth, kila wiki kimoja. Tuko wapi? Mithali nane moja tusemaje? Je, hekima hali ufahamu atoi sauti yake? Nani anaongea? Tayari umeambia hekima ndio inayolia ufahamu inatoa nini? sauti yake. Lakini ameanza ya kama swali, anasema juu ya mahali palipoinuka. Wapi? karibu na njia. Ala, wapi? Huko penye njia panda, ndipo anafanya nini? asimama hapo. karibu na nini? Malango, mahali pa kuingia wapi? Njini, mahali pa kuingilia malango. Anapiga nini? Kelele. Huyu hawezi kuwa Yesu jamani. Enyi watu nawaita, ninyi na sauti yangu ni kwa wanadamu. Enyi wajinga, watu gani? sio sisi sisi ni wajinga hapana. Fahamuni werevu, nanyi wapumbavu, mpate moyo wa kufahamu. Wapumbavu ni watu wasioamini. Anyway, sikieni, maana nitasema yaliyo mazuri na kufungua midomo yangu na kutakuwa ma maadili, naona eh? Maadili, maana kinywa changu kitasema kweli. Uovu ni chukizo kwa midomo yangu, maneno yote ya kinywa changu yana haki. Hapana, hata neno lilipotoka au la ukaidi, yote umuelekea yeye afahamuye, yote huelekea mbele yao waliopata nani maarifa. Uh -huh. kumi, pokea mafundisho yangu wala si nini, fedha na maarifa kuliko dhahabu safi, maana hekima ni bora kuliko nini marijani, wala vyote vinavyotamanika havilingani nayo. Ehe, kumi na mbili, mimi amejitambulisha mimi nani hekima, nimefanya nini werevu kuwa kao langu, na tafuta nini? maarifa na busara. Akasemaje? kumcha Bwana nikuchukia uovu, kiburi na majivuno na njia mbovu, na kinywa cha ukaidi pia nakichukia. Nani anaongea? Mimi hekima. Akasemaje? shauri langu na maarifa yaliyo sahihi, mimi ni nani? Ufahamu. Mimi nina nguvu. Nani anaongea hapo? Fahamu. Akasemaje? mimi nina nguvu hapo akasemaje kwa msaada wangu wakuu hutawala na waungwana na waamuzi wote wa dunia msaada wa kumi na saba nawapenda wote wanipendao na wale wanitafutao kwa bidii wataniona umeona amesemaje wakuu kwa msaada wangu wakuu hutawala msaada nani mungu Naomba niulize wakuu wote wa dunia wanatawala kwa msaada wa Mungu? Hapana. Nasema nawapenda wale wamtendao naontafuta a. Nani anaongea hapa? Ufahamu na nani? na hekima. Mimi hekima, unajua ametubu kabisa kutuonyesha kwamba nyie hamnasoma Biblia vibaya. Mimi hekima, mimi fahamu, mimi nalia, mimi natoa sauti mimi nawapenda wanipenda Naotawo, lakini ukirudi kule Mungu hawezi kusema maneno hayo, ndo shida. Tuna mistari mingi iliyosemwa hewani ambayo hatukuwahi kusoma kwa kuangalia muktadha inazungumzia kitu gani. Lakini tukirudi kwenye Warumi tano nane sema, maana Mungu aonyesha pendo lake mwenyewe kwa sababu Kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi. Mwenye dhambi sio mtu anayempenda Mungu, actually ni mtu ambaye ni adui na nani? na Mungu, tuko sawa? Kilichoanza nini pendo wa Mungu kwa mwanadamu? Mwambie mwenzako, Mungu amekupenda kwanza, usijitutumue kumshawishi akupende kwa unachofanya chochote. Sio kwa ajili ya kumshawishi Mungu akupende, unafanya kwa sababu Mungu amekwisha kupenda. Tumeelewana eh? kwa kinaanza nini, God love Mi. Na kwa sababu Mungu alikupenda kabla hujapatia, maana yake upendo wa Mungu hautegemei kupatia au kukosea kwako. Andika hiyo. Kwa sababu Mungu alikupenda kabla hujaanza kupatia au kumpenda yeye au kumwamini yeye Ina maana upendo wa Mungu hautegemei kupatia au kukosea kwako. Upendo wa Mungu tungeita kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye uchumi ni constant, au kwenye hesabu constant, unchanging, haubadiliki. Mungu alikupenda kabla hujapatia au hujakosea kwa. Upendo wa Mungu haupandi na kushuka kama wa wanadamu. Mwanadamu anakupenda siku ya honeymoon Kesho anaenda akakufokea na akakwambia sikupendi, nakwambia na kabisa, nilijua nakupenda kabla sijakuoa lakini sikupendi tena <laughs> Mungu hawezi kusema maneno kama hayo, nipokuona enzi za uchumba wetu nilikupenda sana. Lakini Mungu hawezi kuambia hivyo. Hivo pendo lake ni la milele, upendo usiojua kupungua. Upendo wa Mungu hajui kupungua. Unajua kwa nini kama wanadamu upendo wao unapungua? Wakitaka kujifunza kupenda wataka kujifunza kwa nani? Kwa Mungu, ambao upendo wa Mungu ni stable. Kwa Mungu ni mwalimu wa upendo, kwa sababu anajua kupenda watu wote nyakati zote namna ile ile. Kwa ukimwambia mume wako au ukimwambia mwanaume ampende mwanamke au mwanamke ampende mwanaume, unamwambia ajifunze wapi kwa Mungu, kwa sababu Mungu upendo wake hautegemei hisia, upendo la milele. Sasa watu wengi wanafundisha kwamba upendo wa Mungu ni vichekesho sana. Unaambiwa kwenye mstari wa Injili, Mungu anakupenda, Mungu anakupenda. Ukirudi ndani, nawapenda wale wanipendao <laughs> unatumia mistari vibaya, hata kama amekuokoa hata kutapika kwani mi nakaa kwenye magego ya Mungu au aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye? <laughs> Bwana asifiwe. Pastor Chris anasemaga moya, ni tafsiri Kiswahili, anasemaga inashangaza ya kwamba hata wale wanaowaambia watu wengine hawajaokolewa milele, wao wenyewe wanaamini wameokolewa milele, ila hawaambii wengine hivi. Unajua, kuna mtumishi mmoja niliwahi kumwonyesha uhakika wa wokovu, akasema hiyo ni kweli, ila siwezi kufundisha kanisani kwetu. Nasemaje? hiyo ni kweli, ila siwezi kufundisha kanisani kwangu, sema nikiwafundisha hivyo wataanza kutenda dhambi <laughs> kuna uhusiano gani ya kujua upendo wa Mungu na kuanza kutenda dhambi? Wameitoa wapi? Anajua hiyo ni kweli, mtumishi chungaji hiyo ni kweli, ila usije usije kufundisha kondoo tena. Nikimwona mtu anakufuatilia, nitamwambia usimfuatilie tena. Hapo social media tu mmoja alimfungulia mchungaji wake waraka wa kwanza Yohana mbili mstari wa kwanza na wa pili, unasemaje? Mpaka mfungue jamani, watoto wadogo nawaandikia haya ili kwamba msifanye nini, msitende dhambi. Akasemaje? lakini mkitenda dhambi tunaye mwombezi kwa Baba, Yesu Kristo mwenye haki, yeye ndiye ndiye kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu, na sio dhambi zetu tu, na za ulimwengu pia wote. Unajua, akamsomea huu mstari. Kama mchungaji, miaka yote sijawahi kusikia ukisoma huu mstari, akamwambia mmeanza kujifunza mafundisho potofu kwa ule mstari miwili yo waraka kwanza Yohana mbili sura ya kwanza na ya pili. Ni mstari potofu kwao, ile itwa mafundisho potofu kwa sababu ina uhakika. Watu wanafikiri Mkristo wakitenda dhambi anatakiwa aondolee uhakika na usalama wake katika wokovu, ndicho wanachokifanya. Bwana wasifiwe wakifikiri uhakika na usalama katika wokovu hauwezi kumwimarisha Mkristo asitende dhambi, kwa wanaiondoa hiyo. Wakirudi nyuma kidogo, wanaenda kule mstari wasema, tukitini na kuziungama dhambi zetu, yeye ni mwamini fuambia, tembea mpaka mbele uzishike kwenye mstari wa kumi na tisa tukisema kwamba hatuna dhambi, they like that kwa sababu wanataka kuwa na wake kwamba nini? Wana dhambi. Hawataki kuwa na wake kwamba wafanye nini? Sadaka ya ukombozi imetotolewa na kipatanisho yupo na Yesu anasimama kama nini? Advocate. Kusimama kama ulinzi, security ya yule aliyeamini. Hawataki security, hawataki ulinzi, hawataki hakika. Wanataka wajue kwamba tukisema kwamba hatuna dhambi, twajidanganya weyewe. Nimeelezea kwenye kuungama dhambi wa mstari. Sawa eh? Sasa sema, kwa hiyo apostle pa inamaanisha nini? Chukua kitabu cha kuungama dhambi. Kama huna hela, chukua soft copy inapatikana bure, si ndio? Yeah. Bwana Yesu asifiwe. Si kama kuna mtu anielewa hapa eh? Wewe, jambo la msingi sana. Upendo wa Mungu ni vizuri kuelezewa vizuri. Kwa haianzi na sisi tunapenda Mungu. Ah, inaanza na Mungu alitupenda sisi kwanza. Kwa hiyo Ati tunavyokuwa katika ufahamu juu ya upendo wa Mungu ndivyo ambavyo tunakuwa Wakristo imara. Tunazakuwa, tunakuwa Wakristo imara kwa kujengwa juu ya ufahamu juu ya namna Mungu alivyotupenda. nai usome mstari mwingine wa Efeso tano mstari wa kwanza na wa pili wa Efeso tano mstari wa kwanza na wa pili Inasemaje? umefika hivyo, mfuateni Mungu kama watoto wanaopendwa. Angalia lugha anayotumia, kama watoto wanaopendwa, mfuateni Mungu kama watoto wanaopendwa. Jamani, mfuateni Mungu kama nani? Watoto wanaopendwa. Kwa hiyo unamfuata Mungu kwa mtazamo wa upendo wake Teni Mungu, neno fuateni pale ni followers, be ye followers of God dear children, ambao neno mimetes mimetes imetokana na neno la Kiingereza lingine, linatengeneza neno lingine la Kiingereza linaitwa mimic. Mimic inafanya nini? Ni kukopi kuiga. Kwa hiyo tunatakiwa kuiga nini? Upendo wa Mungu, tuko sawa? Okay, kwa kitu nachokiiga au kukikopi unatakiwa kujua vizuri eh, si ndio? Ili uweze kukopi vizuri, tuko sawa, unatakiwa eh, uhusiane nacho vizuri. Umeona watu watu wanaoigiza sauti za watu za watu maarufu, ili mpaka uigize sauti yake mpaka lafudhi yake, inabidi umfuatilie muda wa kutosha, iko sawa eh? ili uweze kumimiki sauti yake uone kwenye neno hili anayekaga nini, kwenye mazingira haya anasemaje? Ukiona mtu anaigiza ku, ku, ku, kuongea kama Wachaga eh? maana yake amewasikiliza sana Wachaga. Au unakuta mtu anaigiza kuongea kama Wanyakyusa, unakuta amewasikiliza sana Wanyakyusa. Unakuta mtu anaigiza kuongea kama wa, wa, wa Wasukuma wa na mimi najua kuigiza hawa wote. Ingawa sababu hamnilipi kufanya komedi siigizi, umeona eh? anaigiza anasema kama An, mpaka amewafuatilia vizuri ili aweze kumimiki. Kwa hiyo ili Mkristo aweze kuuiga au kumfuata Mungu, inabidi ajue nini, namna Mungu anavyopenda. Na pattern iko wazi hapo. So, mstari unaofuata: hivyo mfuate, follow, mimic, hivyo fuateni, mfuateni Mungu kama nini, watoto wa aina gani wanaopendwa. Alafu akasemaje mstari wa pili: mkaenende katika upendo neno kama la msingi sana pale, kama maana yake namna ile ile. Kwa ili kuiga namna ya Mungu, inabidi uielewe vizuri namna ya Mungu, ili uenende namna ile ile, uelewe na uwezeshwe katika roho kuenenda namna hiyo hiyo. Kusemaje? kama Kristo naye alivyowapenda ninyi, tena akaji toa kwa ajili yetu sadaka na dhabihu kwa Mungu kwa harufu ya manukato Sumaji, kama Kristo alivyowapenda ninyi. Kwa hiyo shule ya kwanza ni namna gani Mungu amenipenda, au namna gani Kristo amenipenda? Kama kuna syllabus ya upendo, nisikize vizuri, syllabus ya upendo kwenye mazingira yote ni hii Wanaasia wangapa nikifundisha snikufungisha ndoa hivi, najua siwezi kufungisha bila kusoma mistari hii, kwa sababu ya upendo wa kimungu, ni namna Mungu alivyokupenda. Pendanini, pendanini where? <laughs> Mwanadamu hana kisima cha upendo. Ukiona tunafundishwa kumpenda kama Mungu alivyotupenda sisi, ina maana upendo sio kitu natural. Naomba niseme vizuri upendo sio kitu cha asili mwanadamu anazaliwa nacho hmm. Sisemi hisia I feel you, nikuona nasikia kutetemeka, sizungumzii, nazungumzia upendo. Hiyo inaondoka ukinasa kibao kimoja, kinaondoka, hisia zinakufa ghafla. Sema zinakufa ghafla, gafula, huyu ndio yule nikiona nasikia kama kuchanganyikiwa, yaani wow, my, my one and only. Hmm? My heaven and earth. Heaven and earth my foot. Hallelujah. <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> aleluya. Tumeelewana mpaka hapo, eh? Mbona umekasirika? Au niache. Ukigusa mapenzi basi jfj wanajifanyaga hawaelewi kitu, alafu baadaye yule yule ambaye anajifanya elewi kitu anamtumia dada, nakuelewa sana alafu, <laughs> inapop kwenye simu ya mchungaji wakati anasoma ripoti yake. <laughs> Brother John, nakuelewa sana leo kanisani ulipendeza sana. Unafanya mazoezi ya nini aisee? Na binti wa watu wastaarabu, gundua si sio astaarabumba baba sasa. Tch, sasa ule muda wako umefika, ule muda asemi koa, ule muda umefika. Muda wa nini? Azungazunguka ustaarabu eh? umeondoka ghafla. anajiandaa maombi ya wiki mbili kupata ujasiri wa kwenda kusema naoa. <laughs> Mwambie mwenzako we jasiri. Najua wengine hawajasema. Kwa hiyo kama kuna silabasi ya upendo mahali popote, topiki ya kwanza ni nini? Mungu alikupenda. Sio tu alikupenda, Mungu anakupenda na atazidi kukupenda. Kwa sababu ndicho alichofanya katika nini? Kristo Yesu. Tuko sawa eh? Narudia tena kwa, kama kuna syllabus ya upendo ambayo mwamini anatakiwa kuelewa kabla ya kwenda kwenye chapter two, chapter ya kwanza iwe na sura za kutosha: God loves you this much. Kwa mwamini anatakiwa afundishwe upendo wa Mungu, akuwe katika upendo wa Mungu, ili aweze kupenda watu wengine. Tukianza na kupenda wengine hana kisima cha upendo. Aleluya! Sisi twapenda kwa fanya nini? Kwa kuwa Mungu alitupenda sisi kwanza. Proton agape ni ya Mungu, tuko sawa? Tuko sawa? kwa hiyo kati ambavyo wanajifunza upendo wa Mungu ndivyo wanapopokea uwezesho wa kupenda watu wengine. Nabaki hapa kwa sababu ni msingi sana. Usifikiri narudia narudiarudia maneno kupoteza muda. No. And I want to write. Kila anachokwambia kwenye syllabus ya upendo wa Mungu, shule ya kwanza ni God loves you. Sasa tunafanyaga makosa kwa mfano, zamani na siku hizi, kama watu wanafanya hivyo. Zamani mimi nilikuwa kwenye mkutano wa injili sana. Kwenye mkutano wa injili tunatumia dakika 30 kumwambia mtu Yesu anavyompenda, alafu anakuja mbele, anaongoza sala ya toba, tunamwambia sasa umeokoka. Akifika ndani hatumwambii kilichomwambia aje mbele, tunaanza kumpa sheria na taratibu. Immediately kwa hiyo kuanzia leo usivute sigara, kama ulikuwa unavuta sigara acha kuanzia leo. Uh, kuanzia leo, kuanzia leo, vigezo na masharti. Hizo nywele hizo nywele kazinywe kuanzia leo, hizo tatu kazifute kuanzia leo, kuanzia leo. Mbona kwa jamani, nanyang'anywa maisha yako yote. Kuanzia leo usivae suruali dada na ana suruali kumi na saba na sketi sifuri. Kwanza leo usivae suruali, kwanza leo hakuta. Mbona maisha yangu yamebadilika sana kuliko hata maisha yangu ya ndani, yani huku ndani hata hajaelewa alichopokea jana, lakini tayari anaanza kuhangaika kubadilisha mavazi, kubadilisha nini. Kwanza leo usipake wanja, kuna makanisa magumu jamani, usipake wanja. Lipshine na lipstick zinafanana au? <laughs> moja na stick nyingine na shaini wanawake hoye eh, kuanzia leo ajui chochote alichokipokea, kohana badiliko halisi ndani yake. Kwa nini? Swali la kwanza ni nini, umekipokea? Do you know? Wakati naandika kitabu cha Kwakuwa sasa Umeokoka, makusudi kale nilihakisha sura ya pili imejaa uhakika. Sehemu ya pili sura ya pili nimeweka vitu vingapi vile kumi na nane ulivyopokea, ulivyoamini. Mtu akimaliza ile hasa nimewekwa huru, unamwambia sasa basi. Ukuaji wa kiroho sura ya tatu, ili nikwee kiroho, tunafuja sasa kusoma Biblia, unafuja kufanya uinjilisti, kufanya wanafunzi, kwa sababu ana uhakika. Anagundua hivi vyote nimepokea siku ile nilipoamini, navyoikwa ndani yangu. Bwana asifiwe. Bwana kwa tunatumia kwa kuwa sasa umeokoka, au know that you are born again, kwa sababu mtu awe na uhakika kwanza alichokipokea. Usment nini umepokea ulipoamini? Vitu zaidi ya kumi na nane vimeelezewa kutokea pande zote. Lengo ni nini? Uhakika. Kila ukisoma kimoja unagundua Mungu amenipenda sana mpaka amenitakasa milele. Mungu amenipenda sana mpaka akanitoa katika nguvu za giza na kupeleka katika ufalme wa Mungu. Amenipenda sana mpaka akaniita taifa teule, taifa watu wa Mungu. Mungu amenipenda sana mpaka akanikomboa milele. Mungu amenipenda sana, akanihesabia haki. Mungu amenipenda sana, akanipa msamaha wa dhambi Mungu... unaangalia zote, Mungu amenipenda namna hii, akijifunza hiyo sura wakati unaomba naye She or he'll become unstoppable. Aende kulia aende kushoto, ile ni nguzo ya kutosha kushikilia. Bwana asifiwe. Kwa sababu huwa hawafundishwi hivyo, unakuta tuna tenda za wakristo ambao wameokoka zaidi ya mara kumi, kila mkutano ukija anaokoka tena, kila mkutano ukija anaokoka. mimi nimeokoka zaidi ya mara saba, mimi ile kuokoka kurudia rudia, rudia, kuja mbele, lakini watu pekee waliokuwa wanaweza kuniokokesha mara ya pili Eh? Unaokoka mara ya kwanza, unaokoka mara ya pili, na nyingine ni walioku wanachambua unabii wa Danieli na Ufunuo, hao ndio mafia wa wananinyoesha sana. Mtu akija tu akasema, kama umeangalia umeingia Facebook, umeingia Freemason, anasema umepatikana. Unaona ile F, F wanakupotezea tu, lakini ile F ni Freemason. maso ila wakifundisha naona nimepungua katika wokovu na kuja kuchukua wokovu mpya, you get born again again. Sasa hizo zaidi ya mara saba ni you get born again, again, again, again, again, again, again au wanageuza kidogo. Rededicate your life to Jesus, Kiswahili wanasemaje? Njo umpe Yesu maisha yako kwa mara nyingine inawezekana uliteleza. Hasa ukiteleza si unasimama? Kwani ukiteleza maana yake umefanya nini? Umekuwa sio mtu. Inawezekana uteleza. Njo umpe Yesu maisha tena. Alafu kwanza kwenda kumwambia mwenye dhambi umpe Yesu maisha anayetoa wapi? Njo chukua maisha, si ndio unasema hivi atawapa uzima. Neno uzima pale ni life. Give Jesus your life. No, kama take life. Bwana asifiwe, njo mpe Yesu nini, maisha yako. Hapana, wantaki umwonyesha kwamba asiamini amekufa katika roho yake, si ndio? Eh, anaye hukumu, unamwambia njo utolee hukumu, usimpe ashiriki chochote, hana cha kushirikisha anatakiwa haja amenyanyua mikono, mimi si kitu mimi ninakuhitaji Bwana, sema njoo, nakupa maisha yangu, kiburi, nakupa maisha yangu Bwana, na kwa Yesu asema asante, umenipa maisha, njoo chukua <binis> maisha, njoo chukua uzima. Haleluya. That's very important. Kwa hiyo mbona muda leo unakimbia sana? Kwa hiyo Upendo wa Mungu ndio foundation. Upendo wa Mungu ndio msingi. Namna ulivyopendwa ndio msingi. Kwa wimbo wa kwanza wa muumini mpya ni kumkumbusha kwamba anapendwa na alipendwa bila nini, vigezo na masharti, no terms and conditions. Hakupatia, alikuja kupokea asichokuwa nacho Hakuwahi kuwa na upendo, hakuwahi kuwa na uzima, hakuwahi kuwa na roho wake, hakuwahi kutakaswa, hakuwahi kuoshwa, hakuwahi kusamehewa dhambi, hakuwahi kuwa na kiti chochote cha kumfurahisha Mungu, lakini akaja hivyo alivyo. Ndio maana kwenye mikutano ya Injili, usimwambie mtu acha dhambi, uje kwa Yesu. Akiweza kuacha kabla hajaja kwa Yesu, Yesu hahitajiki. iza kumwambia mtu oga kwanza ndo uje bafuni hata hujasikia nimesemaje? Unamwambia mtu oga kwanza ndo uje wapi? Bafuni? Au daktari anamwambia mgonjwa pona kwanza ndo uje wapi? Hospitali? Yesu ndo mwenye uwezo wa kuunga vilivyovunjika, kurekebisha vilivyoharibika, kutengeneza vile ambavyo havifai. Anaweza kumrekebisha akija. Kanisa lisiogope kuwaita watu waje walivyo, kwa sababu Mungu anawaita waje walivyo, ili wawape maisha mapya, mtindo mpya wa maisha, badiliko jipya. Ana uwezo yeye, ni yeye anajijua, ni mfinyanzi. Haleluya, mletee udongo mfinyanzi, kazi yake, unamletea nini mfinyanzi? Vyungu. Anambia uwe chungu ndio uje kwa mfinyanzi? a nini? Mfinyanzi anafurahia udongo ambao hueleweki, akichukua, akikanyakanyaga pale nina, nini na nini, unaona chungu kimerembwa, kimekaa hivi Ndivyo Mungu alivyo. Mungu anaitwa nani? Mfinyanzi. Nabii Isaia ndamwita mfinyanzi, ni yeah. Kama udongo mikononi mwa mfinyanzi. Kwa mtu ambaye anajiona ni scraper, hafai kabisa, ile ndio Mungu anamkubali, atamsaidia. Bwana asifiwe, atamsaidia. Bwana asifiwe. That's very important, ufahamu juu ya upendo wa Mungu ndio jambo la msingi. Nataka niseme jambo la mwisho leo, kabla hatujamaliza, ni vizuri kujua kupersonalize upendo wa Mungu, kumiliki upendo wa Mungu kama mtu binafsi, miliki upendo wa Mungu. Maana yake sisi, tukikwambia Mungu akupendi wewe, umejizoeza kusema napendwa na Mungu. Bwana asifiwe. Wajua, ukisema mara nyingi napendwa kwa Mungu, nisikilize vizuri Ukisema mara nyingi napendwa kwa Mungu, itapunguza kwenda kutafuta mahusiano ya kupendwa. Haujaelewa? Nikueleweshe. <laughs> Ukishazoea kusema napendwa na Mungu, itakupunguza kutafuta mahusiano kwa ajili ya kupendwa, kiasi kwamba mkaka tu akikuambia nakupenda, unasikia mbingu na nchi zimegongana. Unasikia hali ya hewa imebadilika, kichwa kinawaka moto, sio kinawaka moto, sio kinafanyaje? Nasema, nasema niambia mimi, nimeambiwa unazoom, unaenda kuongeza font size ya simu uangalie vizuri, kwa sababu hujawahi kupersonalize kupendwa na Mungu. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Angalia angalia Yohana. Unajua mtume ambaye amehubiri sana upendo wa Mungu ni nani? Yohana. Lakini kuna kitu kimoja unaweza kujifunza kwa Yohana. <laughs> kuna watu wana link na Yohana. Alikuwa ni mtume pekee ambaye hakuuawa kwenye wale kumi na moja, tena shara historia ya mitume sema Yohana walijaribu kum, kumweka kwenye lami inayochemka Akaibuka upande wa pili mzima, asema huu ni ufahamu juu ya upendo wa Mungu sijalingi <laughs> lakini you find something unique about John he understand, alipersonalize upendo wa Mungu ni kwenye vitabu vyake tu ndio unakuta neno Mungu ni pendo, Mungu ni pendo. Kwenye Injili yake ndio unakuta ana, yeye mwenyewe ndiye aliandika, semaje? yule aliyependwa na Bwana yaani akija kanisani hapa Yohana angekuwepo. Mkisema Mungu anatupenda ana personalize. Mungu ananipenda sana yaani najua Jumapili kuwepo, walikuwepo watu wengi na yule mwanafunzi anayependwa na Bwana mwesikia hiyo? Tulikuwa watu tisini na mtu mmoja anayependwa na Bwana. Wewe ukafikiri huyu jamaa ana shida gani? Alichukua upendo kama ni wa kibinafsi. Tendo na Bwana. Ndio maana shida ya watu wengi kusoma ufunuo ni kwa sababu hawamjui Yohana. Ungemjua Yohana ukisoma ufunuo utikisiki. Actually ukisoma ufunuo wa Yohana baada ya kumjua Yohana, jicho lako litakuwa safi kwenye kusoma ufunuo wa Yohana. Ukimaliza kusoma ufunuo wa Yohana Unamshukuru Mungu kwamba uko salama. Naomba niulize ni Wakristo wangapi wakisoma ufunuo wa Yohana wanatoka na shukrani kwa Mungu kwamba nashukuru niko salama? Ni kitabu kilichoandikwa na Yohana aliye salama katika pendo, lakini Wakristo wengi wakisoma wanatoka. Na anatoka nini? Na kutokuwa na uhakika na usalama wa pendo wa Mungu, kwa sababu hawamjui Yohana Kama kawaida Wakristo wanasoma mistari ambao hawaelewi, wanaipa tafsiri ambao hawaelewi, wanaanza kuishi namna ambao haieleweki. Imagine, chapa ya mnyama mia sita sitini na sita imetajwa mara moja, lakini kule chapa iliyo kwenye vipaji vya nyuso zao ambao haiwezi kufutika, hakuna mtu anayeisoma hiyo, na Yohana ameiandika hmm. Yohana ndiye aliyeandika kwamba yule atupendaye na kutuosha kabisa, iko kwenye kitabu chake, lakini ile mstari uh, ms sura ya kwanza mstari mstari watano na sita hausomwi na wachambuzi. Wa ufunuo wanaenda kule kwenye, kisha nikaona malaika wamevaa mavazi wamevaa rangi ya samawi ya kuti yakuti samawi. Hata kama tujui maana yake tunapiga pale, wamepanda. Halafu akaanza kumwaga vitasa vitasa, ujui vya mlango vya nini, juu ya nchi, kika ikatokea milima ikasema, tuangukie, haikutuangukia hi na nini, alafu ikawepo hekaheka. Do you read like that? Sura ya kwanza ikaeleweka. Mstari wa kwanza sura ya kwanza inasema kitabu cha nini? Cha ufunuo wa nani? Wa Yesu Kristo. Wewe unafunuliwa majanga? Ule mstari wa kwanza ungekuambia, unamaliza, unasema Yesu amefunuliwa Ukimaliza okay, mpinga Kristo amefunuliwa. Shindwa kabisa, jinga kabisa. Nimesema jinga kabisa sababu nahitaji shule. Kitabu kinaitwa ufunuo wa Yesu Kristo alioonyeshwa Yohana wa wow, unatoka na ufunuo wa mpinga Kristo? Mjinga. Nimesema mjinga kabisa, ila vita vyangu jamani. Sasa kwa nini nasema mjinga? <laughs> kwa sababu Mwandishi ameintroduce kitabu ufunuo wa Yesu Kristo alioonyeshwa nani? Yohana. Ninakwambia ukweli, kile kitabu kinasomwa kama ufunuo wa mpinga Kristo alioonyeshwa nani? Yohana. Nikinasomwaga ki, ni juu chini, kushoto kulia, ufunuo wa Yesu Kristo alioonyeshwa Yohana, halafu natoka umefunuliwa Saddam Hussein ndio mpinga ya Kristo. Baada ya kumzuma Yohana, Yohana, wajua Yohana atakuwa anaangalia watu anatanatema mate tu sema po ijinga sana, mimi sikwaza huo ujinga. Ufunuo wa nani? Em, emu nawe soma. Isije ikawa mi na matatizo, sienikawa najiesabia haki Kumbe na mimi nimechemka. Ah, angalia pale moja moja. Ufunuo wa Yesu Kristo. Aliopewa na Mungu awaonyesha nani? Watumwa wake. <laughs> Ufunuo wa Yesu Kristo. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Tunaelewana ndugu zangu? Funo wa Yesu Kristo. Kwa Yohana anapersonalize upendo wa Mungu. Watu wanamlebo Yohana kama mtume wa upendo. In fact, baadhi ya waandishi wa Biblia wanaitaje, baadhi wafasiri wa Biblia wanaita John the beloved. Sio Petro the beloved. John the beloved. Siyo, Petro the beloved. Mm -mm. John, the beloved. Na mimi nataka kwa shemeji the beloved na weka pale. Sema jina lako, au umesahau jina lako? Maana Mungu anaweza akakuita jina lako siku ile, ukashindwa kuitika, maana jina lako hujawahi kulitaja the beloved. Napendwa na Mungu. Hallelujah. Mimi apendwaye. Anasema kama watoto anasemaje? okay. Asema, nani? Ufuateni Mungu kama watoto wapendwao. Unaja identify kama mimi ni yule mtoto apendwaye na Mungu. Hallelujah. Haleluya! kama watoto wapendwao, sema, napendwa na Mungu, napendwa na Mungu, napendwa na Mungu, napendwa na Mungu. Mimi ni mtoto nayependwa na Mungu. Yohana ndo ametuandikia, tazameni. Unajua tazameni maana yake look and you can see, behold kiingereza wanatumia, maana yake fungua macho. Tazameni ni pendo la namna gani alilotupa Mungu wetu no us. Wajua kubistow maanake ni tu lovelishly lovelishly give. King Yesu ameweka neno spoili. nasikia ada nasema, yaani, yule kaka ana spoil wewe. amshindi Mungu, amshindi Mungu. Mungu ni bingwa wa kuspoil. He lovelishly loved us. Hallelujah. Kwa dada kama unatasa mtu wa kuspoil umechelewa. Ungekaa kwenye spoiling ya Mungu. Ungekuwa na amani sana. Bwana asifiwe. Zamani wa dada sio wa dada wameokoka siku hizi. Zamani wa dada ambao walikuwa hawajaokoka walikuwa wanakuwa spoiled na chipsi mayai. Mpaka ilibidi tuanze mafundisho, jamani. Vile ni viazi vya Mbeya. Havina manuizo yoyote, jamani wa dada. Msinuliwe kwa chipsi na mayai. Chipsi vumbi. Mwimbaji mmoja akasema vile ni viazi vya mbea sasa, hmm, mkute Jangala Son. Hmm. Akupigie lyrics, aza jamani, viazi yo oh, viazi vya mbea nawaambia, wadada ni viazi tu, ukate unyofoe, ni viazi tu, uweke majani, uweke na mafuta ni viazi tu <laughs> i anampenda sana Jangalaso, maana akianza kusikiza kama anakupoteza, usimuige mbuzi <laughs> asema, japo kuwatuamfaidi mbuzi kwa kama sijui ni na nini asema, lakini tabia ya mbuzi <laughs> haikuta sabuni anakula <laughs> usimuige nini <laughs> mbuzi <laughs> tulikuwa wapi jamani? maana jangalakuja kwa personalize nini Upendo wa Mungu Carry it as your life kitu ambacho unatakiwa kuamka asubuhi ukijua kutembea mchana unajua kurudi nyumbani unajua kulala unajua ni kwamba God for sure loved me. Mungu ananipenda Haleluya kwa ufunuo mpendo wa Mungu ni ulinzi ni ulinzi ni ulinzi ufunuo wa upendo wa Mungu ni ulinzi ni ulinzi ni ulinzi, dhidi ya hukumu condemnation zote zina bounce kwa mtu ambaye anahakika na upendo wa Mungu, he will never be condemned, kwa sababu anajua namna Mungu anavyopenda. Haleluya! Kwa Paulo, tumwangalie kidogo mistari aliyotumia. Kwa hiyo unatakiwa kutambua upendo wa Mungu kwako kwa kibinafsi, unatakiwa uwe mtu uliyezoea kusema ninapendwa na Mungu, personalize it Angalia Yohana, tumangalie mistari yake kidogo. Yohana 20:21. In fact, 20:21. Yohana, Injili sio waraka. Injili ya Yohana 20:21. Injili ya Yohana 20:21. Mwamini mwenzako, unapendwa, unajua kwamba unapendwa. 21:20 ishirini 21:20. Sorry, 21:20, moja ishirini nimefungua Luka mtakatifu shanga Luka ananitishia na maneno mazito hapa <laughs> mefika ishirini na moja ishirini inasemaje? Naomba niulize kwanza, ni Petro nda amesema hu... we mwanafunzi mpendwa na Yesu Hapana, ni Petro aligeuka akamwangalia Yohana. Yohana alivyoandika akaandikaje? Yaani kwa mfano hapa ni ni ni nika nikaja nikamsalimia huyu ndugu, nikamsalimia huu simemsalimia tu sawa, alafu yeye ni Yohana akaandika apostol, akaenda kumsalimia yule mwanafunzi anayempenda ni mimi ndo nimesema au ni yeye ndo amesema? Kwa hiyo ni komentari ya nani? Ya Benego. Kwa kama Yohana angekuwa Benego, maana yake kwenye komentari yake anaandikaje? na yule mwanafunzi ambaye anapendwa na apostol mona sasa, mona sasa. Kwa hiyo hata nyinyi hapo kanisani, jamani, ikimsalimia mtu nasema ah, baba anaonekana nampenda sana yule ndugu. We, kwani unachukiwa? Ne, unatuma mecha anasema, Baba, yule mwanafunzi wako mpendaye anakusalimia. it was supposed to be that. Sasa wakina Petro wanaanza kuona kama yule anapendwa. okay, noja niulize swali, hivi kweli alikuwa anampenda, Yesu alikuwa anampenda Yohana kuliko wanafunzi wote <laughs> au Yohana alikuwa amefunuliwa juu ya upendo wa Mungu kibinafsi? Yohana alikuwa amechukua upendo, anasema he loves me Bwana asifiwe. Na hiyo ilimsaidia mentality yake vizuri. Sasa mpaka dakika za mwisho yeye ndiye anaonekana. Sio tu kwenye kufa mwishoni hata msalabani yeye ndiye alikuwepo. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Kwa hiyo yule ambaye Yesu alikuwa anamwambia mwangalie mama yako alikuwa anamwambia nani? Yohana. Even to the last minute because aliuona upendo wa Mungu na akaubinafsisha. Hakuchukua kama wetu wote Mungu ananipenda Ina maana hata wanafunzi wengine wakisema Mungu hanipendi, Yohana anajua sema, jamani, naona kama Yesu ametuacha hatupendi. Yohana atakubali? Yohana asemaje? Ninapendwa, ninapendwa na Baba yangu. Twende ishirini na moja. Inasemaje ishirini? Petro akageuka akamwona yule mwanafunzi aliyependwa na Yesu anafuata. That is ridiculous kufikiria kwamba Yesu alikuwa anampenda Yohana kuliko wengine. Okay, Nani amepewa majukumu ya kusimamia wengine? Petro. Kwa nini jamba Yohana, kama alikuwa anamfagilia? Umegundua kitu eh? Umegundua kitu eh? Aliyepewa uongozi ni nani? Petro. Aliye personalize upendo ni nani? Yohana. Asemaje mtaro 21 20. Petro akageuka akamwona yule mwanafunzi aliyependwa na Yesu. Anafuata, angalia kwenye mabano, mabano yakaongezwa, ndiye yule aliyegama kifuani pake wakati wa kula chakula cha jioni, akasema, Bwana ni nani akusalitie? Kwani kifua cha Yesu kilikuwa kitakiwa kuegemewa na mtu mwingine yote? Sema, hicho kifua ni maalum kwa ajili ya nani? Yohana. <laughs> Ni cha Yohana tu nyewe, wengine mtaniona kwa mbali mabano iwekwa emphasis of relationship. Mstari wangapi? Kwa tayari anatuonyesha kwamba alikuwa na personal level ya relationship na hapo. Naomba niseme jambo hapa, sikuwa aikuwa kwenye notes zangu, nitawaongezea. Unajua discussion ya mtu ambaye e, walisema hata kufa mpaka ufalme wa Mungu utakapokuja. Unajua walidhani ni Yohana. Sababu Yohana alikuwa anaonyesha yeye kwamba mimi na Yesu tuko vizuri sana. Angalia mstari unaofuata asemaje: basi Petro akamwona huyo akamwambia Yesu, Bwana na huyu je? <laughs> Muona, mwona na na huyu je, asema na huyu je? Yesu akajibu aza mstari wa 22. Yesu akamwambia ikiwa nataka huyu akae hata nijapo, imekupasaje wewe? Unaona, maana Yesu, shida ni kwamba unahangaika na uhusiano wangu na huyu kiasi kwamba unasema huyuje. Bwana asifiwe. Huyu je mstari wa ngapi huo ishirini na mbili, 25, ishirini na tano asema, asema wewe unifuate mimi unaona eh? maana yake personalize. wewe unifuate mimi, hiyo ndo ya kwako. Wewe unifuate mimi, sio huyu anafanywa nini. Wewe unifuate mimi personalize it. chukua kama kipande chako wewe. Unifuate, hiyo ndo inakupasa. Yesu akamwambia ikiwa nataka huyu akae hata nijapo, ni jambo psaje wewe, wewe unifuate mimi 23. Bas tatu basi neno lile lilienea katikati ya ndugu ya kwamba mwanafunzi yule hafi kwa umesikia maneno haya eh? Kwa ikaenea kati ya wanafunzi kwamba Yohana hafi. Na kuna watu wengi wanaamini leo Yohana hajafa. Kuna mtu mmoja aliniambia atakuwa kwenye misitu fulani, amevishwa mpaka Bwana atakapokuja. Kwani Yesu alipokuwa anasema kuja alikuwa anawaza nini? Baadaye anasema <laughs> bali ikiwa nataka huyu akae hata ni japo imekupasaje wewe? Alafu shina anasemaje? huyu ndiye yule mwanafunzi ayashuhudiaye haya ambaye ni nani? Yohana, naye aliandika haya. Kwa aliandika mwanafunzi anayependwa ni nani? Yohana, na amesema hapa ni mimi arahii. E, e, e, Injili ya Yohana imeliwa nani? Yohana akasema ak, naye ndiye aliandika haya. Huyu mzee anaswaga, usione wala hajataja ni yeye, yeye ndiye kwa yule ambaye Bwana amesema hafi, ndiye aliyeandika haya <laughs> akasemaje? nasi na twajua kwamba ushuhuda wake ni kweli. alafu <laughs> akaandika, kuna mambo mengine, kuna na mambo mengine aliyofanya Yesu, ambaye akiandikwa moja kwa moja, nadhani hata ulimwengu usingetosha kwa vile vitakavyoandikwa. Akamaliza kwa kusema bwana wangu alifanya mambo mengi sana, nimewaandikia kwa uchache tu, kuwa ananipenda. Sababu sura imemaliza na nini, na itakupasa wewe yani Petro unahangaika na nini? Binafsisha upendo wako, upendo wa Mungu kwako. Haleluya! Nenda kumi na tatu ishirini na tatu. Yohana kumi na tatu ishirini na tatu. 23 Asemaje? na palikuwa na mmoja wa wanafunzi wake ameegama kifuani pa Yesu ambaye Yesu alimpenda hmm. Ko, alikuwa very close kiasi kwamba hata maswali mengine alikuwa muulize mulize nyelimwengu asema, muulize Mungu anasema nini juu ya maisha yangu. <laughs> Akamwambia, muulize Bwana ni nani? Okay. Angalia kwenye 25. 25 anasemaje? 24 basi, Simoni Petro akampungia mkono akamwambia, 24 nne uliza ni nani amtajae. Basi yeye hali akimwelekea Yesu kifuani chake akamwambia, Bwana ni nani. Angalia eh? That kind of relationship ni nani. Naomba uende mstari wa kumi na tisa sura ya kumi na tisa ishirini na sita sura ya kumi na tisa ishirini na sita Umefika? Naomba nianza ishirini na tano kwa ajili ya muktadha. Na penye msalaba wake Yesu alikuwa amesimama nani? Mamae na umbu la mamae Mariamu na Klopa na Mariamu magdalena ishina saa nasemaje? Basi Yesu alipomwona mama yake nani, na yule mwanafunzi aliyempenda amesimama karibu, alimwambia mama yake, mama, tazama mwanao. <laughs> na mwanafunzi aliyempenda, hii habari ya mwanafunzi aliyempenda tunajua hivi vitabu vya synoptic account, Matayo, Marko, Luka na Yohana vinafanana vitu vingi si ndio, eh? Ndio. Lakini unajua haya maneno ya mwanafunzi aliyempenda unapata wapi? Kwenye Yohana peke yake. Vitu vingine vingi vimerudiwa, ila habari za upendo aliyependwa, Mathayo hajataja, Marko hajataja, Luka hajataja, isipokuwa Yohana. Amejichotea minyama, amejiwekea fulu. Ikifika habari za kupendwa na Mungu, jichotee minyama kama Yohana. Ninapendwa, haleluya ninapendwa haleluya. Unaweza kawa umeenda kuomba kazi mahali, wamekukataa, unasema Mungu ananipenda, ninapendwa na Baba yangu. Personalize. kwa sababu nini? Ni uhalisia, ni uhalisia, ni kitu ambacho Mungu amefanya katika Kristo. Lazima uwe na huo uelewa ya kwamba Mungu anakupenda na upersonalize, uchukue kama upendo wako. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anakupenda kama mtoto wake actually na kama rafiki yake. Ngoja ya nikusomee misari kadhaa Yohana 3:16 asemaje? Yohana 3:16, kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee. Naomba niseme, Mungu aliupenda ulimwengu wote. Ndio ulimwengu wote umepersonalize upendo wa Mungu? Hapana, kwa sababu ulimwengu wote haujaamini katika pendo la Mungu. Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana wa pekee, ili kila amwaminie asipotee, bali afanye nini? Awe na uzima wa milele. Anasemaje? Amwaminie. Kwa maana Mungu akumtuma mwana ulimwenguni ili aje hukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe kupitia yeye. Amwaminie yeye hahukumiwi, asiyeamini amekwisha kuhukumiwa. Kwa sababu Mungu anamchukia? Hapana, kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa Mungu. Kwa namna ya kuondoka katika hukumu ni kuamini katika upendo wa Mungu ambao umesababisha akamtoa mwanae. Haleluya. Kwenye Yohana 15:13 15, 13, anawaita marafiki zake. Marafiki zake. Neno marafiki pale, neno zito kabisa, ni maelezo mengine juu ya upendo ambao tutaangalia wiki ijayo. 15:13. Anasema 15:13 anasemaje? Naomba nianze kusoma kutoka kwenye mstari wa 13 mpaka 15 hivi. Anasema hakuna aliye na upendo mwingi. Sema hakuna. Huyu Yohana ndiye anaandika maneno hayo. Hakuna aliye na upendo mwingi kama huu. Ah, come on John <laughs> angalia, hakuna aliye na upendo mwingi kama huu, mwingi kuliko huu. Angalia, wa mtu kutoa uhai wake, akasemaje? Kwa ajili ya rafiki zake. Angalia Yohana anajitambua kama nani? Rafiki wa Mungu, kwa aliona kama Mungu ana Yesu anatoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake. Neno rafiki pale ni nzito pale. Actually ni watu ambao una affection nao ni Philos. Philos. ambao ni upendo ambao unaonyesha hao wa, watu wako related. Angalia, hajawachukua ndugu wa jamii yake, lakini anasemaje rafiki zake Philos. Haleluya. Haleluya. Kwa lazima ujiite mpendwa. Jamani, umegundua kwa nini wakristo wanaitwaje wapendwa? Laito angejua maana ya neno hilo. Umegundua kwa nini wakristo wanaitwa wapendwa? Wapendwa, Bwana Yesu asifiwe. Ni kukumbushwa kwamba unafanya nini? Unapendwa. Unawaita wengine upendwa, wapendwa, na ujipe na ujui kwamba unapendwa. Wapendwa, Bwana asifiwe. Sasa the beloved kwa Wakristo waliona kwamba Yohana anajichukulia minyama john the beloved, wakaanza kujita nini? wapendwa Wapendwa, Bwana asifiwe. Kwa sisi ni wapendwa, haleluya! We are the dearly beloved. Waraka wa Kwanza Yohana tatu moja hadi mbili. Tazameni ni pendo la namna gani alilotupenda Mungu akatuita nini? Watoto wake, anasemaje? Na ndivyo tulivyo, ndivyo tulivyo, ndivyo tulivyo, tulivyo. Kwa lazima huu upendo uwe conscious. Dima, tazama conscious. Una ufahamu kamili, unajua unakuwa intentional. Una upendo wa makusudi. Tazama, angalia unavyopendwa na Mungu, sema napendwa na Mungu Haleluya. Angalia unavyopendwa na Mungu. Kwa lazima uangalie upendo wa Mungu kwa namna ambavyo Mungu anakupenda na ubebe kama wewe mwenyewe. Actually, kwenye hiyo waraka wa kwanza Yohana tatu mstari wa kwanza nitakusomea yale maneno kidogo, afu namalizia hapa kwenye waraka wa kwanza tatu mstari wa kwanza waraka wa kwanza Yohana tatu mstari wa kwanza asema, tazameni ni pendo la na namna gani alilotupa, tazameni ni pendo la namna gani alilotupa Baba. Neno alilotupa ni neno la Kiswahili, Kiingereza bestowed bestowed upon us, ambayo ukitumia Kiswahili cha leo, ku bestow maana yake ni kumwagiwa, alilotumwagia baba. Neno la Kigiriki didomai. D I D O M A didomai, ambayo maana yake ni to lavishly to spoil to give without restriction to lavishly spoil or to spoil or to give without restriction unatoa bila kujizuia. Huyo mtu anaweza akawa anakupenda na akawa anajizuia. Anasema mm, amekuomba laki tano, mtesti kwanza, mpe elfu hamsini. Umeona eh? Muangalie kama sije akakupiga kibuti akawa umempa hela nyingi. Sasa nisaidie kaka sasa, mpe elfu hamsini. Kama ingekuwa tutatumia neno lavish hapa maana yake without restriction. Unataka milioni tano unapewa milioni tano bila kujiuliza, sasa asiporudisha. Kwa Mungu anatupenda na anataka tujue hakika ya kwamba tunapendwa. Ndio maana Biblia ina maelezo ya kutosha juu ya upendo wa Mungu, unaweza kusimama kwa miguu yako. Mungu anatupenda na anataka tujue, ndio maana anataka tukue katika upendo wake, kujua upendo wake jinsi ulivyo mwingi kwa kuna haja ya kujua upendo wa Mungu jinsi ulivyo mwingi. Jamani, tusema tusimame, nataka umshike mkono jirani yako umwombee aya maombi. Naomba jua ukuaji wa kiroho dakika mbili tu, kwamba kwenye maisha yako ya ukuaji wa kiroho ufahamu wako ujengwe, kujiona ya kwamba Mungu anakupenda sana, asipoteze focus kwenye ile eneo kwamba God loves me Mwombee tu ya kwamba ufahamu wake juu ya upendo wa Mungu uwe strong zaidi, uimarike zaidi, utamsaidia enende vizuri. Tamka maneno unapomwombea, tamka maneno. Maneno yako ni baraka ya kumsaidia enende katika upendo, afahamu upendo, kina kima, urefu wa pendo la Mungu lililo kwenye maisha yake, in the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Kila mmoja wetu akuwe katika ufahamu wa pendo la Baba. Aimarishwe. Aimarishwe ufahamu wake. Uone nia ya kumfahamu Mungu zaidi. Uone haja ya kufahamu upendo wa Mungu zaidi Namna ambapo Mungu alimpenda akamtoa mwanaye akafa kwa sababu ya dhambi zake, kwa ajili ya dhambi zake. Upendo huo unakuwa na unashika moyo wake kiasi kwamba inakuwa na nguvu kuliko mazingira yake, kuliko changamoto zake, kuliko mambo yaliyomzunguka, kuliko kataliwa na wanadamu. Aone ya kwamba Mungu ananipenda hata kama watu wote hawamkubali, kwa sababu Mungu anakupenda upeo Yohana anasema hakuna mtu mwenye upendo mkuu namna hii kuliko huu wa mtu kutoa hai wake kwa ajili ya rafiki zake. Mungu anakuita rafiki, sisi ni waamini. Ibrahimu alimwamini Mungu akaitwa rafiki wa Mungu. Biblia inasema, Mungu anasema, siwezi kufanya jambo lolote bila kumjulisha Ibrahimu rafiki yangu. Mungu ni rafiki yako. Mungu sio adui yako. Huyu ni baba ambaye anaweza kuwa rafiki wa watoto wake. Mungu ni loving father, ni baba ambaye unaweza kumfanya rafiki, rafiki yako. Mungu ni rafiki yako. Mungu ni rafiki yako. Mungu ni rafiki yako. Mungu ni rafiki yako. Mungu ni rafiki yako. God is your friend. Mungu ni rafiki yako. Mungu ni rafiki yako. Mungu ni rafiki yako. Mungu ni rafiki yako. Unaweza ukamwambia rafiki yangu, leo sina hela, nahitaji kuwa na hela leo. Rafiki yangu, nimekaa muda mrefu sina kazi. Rafiki yangu, najua unapenda niwe na kazi, kwa sababu unanipenda. Rafiki yako anapenda uwe na ndoa nzuri, rafiki yako anapenda uwe na maisha, rafiki yako anapenda uwe na matokeo kwenye huduma, rafiki yako anapenda akusaidie. Huyo ni rafiki wako. God is your friend. Mungu ni rafiki yako, Mungu ni rafiki yako. Unaweza ukaongea na Mungu kama rafiki hey. Yes, unaweza ukaongea na Mungu kama rafiki yako, maana kweli ni rafiki yako, rafiki yako anayekupenda, rafiki yako anayekupenda, rafiki yako anayekupenda sana. God is your friend. Ufunua upendo wa Mungu ukawe halisi sana ndani hali hali yako, ukawe halisi sana ndani yako, ukawe halisi sana ndani yako katika jina la Yesu. Kuanzia leo, katika jina la Yesu, macho yako yanazidi kutiwa nuru kuona huo upendo wa Baba ulivyo mwingi, in the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Ni kwa sababu Mungu anakupenda, ndio maana anakuponya magonjwa yako yote. Kama una ugonjwa unaokuta sasa hivi, Mungu mwambie, rafiki yako anaumwa, rafiki yako anaumwa, mwambie, rafiki yako anaumwa kichwa, rafiki yako anaumwa kichwa, rafiki yako anaumwa shingo, rafiki yako anaumwa tumbo, mwambie, rafiki yako hapa anaumwa. Yohana anaandika, Mungu Yesu alimpenda Lazaro, dada zake Lazaro na umwa. Rafiki yako anaumwa hawezi rafiki yako Lazaro anaumwa hawezi. Oh, Mungu ni rafiki yetu, anamwambia usijali, nakuja kumfufua. Mungu ni rafiki yetu. Yesu ni rafiki. Yesu ni rafiki. Oh, rafiki yako anaumwa, hapendi kuwa na rafiki zake wanatembea na huo ugonjwa. Unapokea uponyaji wakati huu kwa sababu rafiki yako Yesu Kristo anaondoa huo ugonjwa katika jina la Yesu. Rafiki yako Yesu Kristo anaondoa hiyo hali leokutata muda mrefu, kwa sababu anakupenda upeo. Hakuna mtu aliye na upendo mkuu kama alio nao Yesu, mtu kutoa uhai wako kwa ajili ya rafiki zake. Tazameni ni pendo la namna gani alilotupa Mungu. Rafiki yako anataka uwe mzima Okay, walipomwambia Bwana, ukitaka waweza kuniponya. Akamwambia sio swala la kutaka, unapona katika jina la Yesu. Oh, Yesu ni rafiki yako, Yesu ni rafiki yako, Yesu ni rafiki yako. Rafiki yako apendi hizo simu nazopokea za watu wanaokudai. Rafiki yako anakusaidia rafiki yako Yesu anakusaidia, rafiki yako afurahi. rafiki yako afurahi. huo ugonjwa unaokutaza muda mrefu rafiki yako yesu haenjoy he is your friend hey. rafiki yako hapendi ya kwamba hauna chakula unachokula hapendi ya kwamba hauna nauli hapendi ya kwamba hauna kazi rafiki yako anakuwazia mema rafiki yako anakupenda na mchana leo rafiki yako anataka kusaidie. In the name of Jesus. Nyanyua mikono yako juu. Pokea kwa huyo rafiki yako. Kwa ishara ya kupokea unachohitaji kwa rafiki yako. Rafiki yako anakupa mahitaji yako. Rafiki yako anakupa mahitaji yako leo. Rafiki yako anakupa haya mahitaji aliyokukinga muda mrefu. Oh, rafiki yako ni Yesu. Rafiki yako yuko hapa akusaidia rafiki yako leo. In the name of Jesus. Oh, rafiki yako anabadilisha hali inayokutesa. Rafiki yako anabadilisha hali inayokutesa. Rafiki yako ni Yesu Kristo na rafiki yako anazo nguvu. Rafiki yako anazo nguvu. Watu wanajifunia connection zenye nguvu walizo nazo. Unayo connection yenye nguvu. Yesu ni connection yenye nguvu. Ni rafiki yako mwenye nguvu. Ni rafiki yako mwenye nguvu. Ni rafiki yako mwenye nguvu. Hakuna anayekuwazia mema zaidi ya Yesu. Hakuna naye kwa ajili ya mema zaidi ya Yesu. Oh, ninaye rafiki. Ninaye rafiki. Ninaye rafiki. Anaitwa Yesu Kristo. Ninaye rafiki. I have a friend. What a friend we have in Jesus. Hey! Mwandishi wa Tenzi akaandika kwa Kiingereza. What a friend we have in Jesus. What a kind of friend. Kwa Kiswahili akaandika Yesu ni rafiki yetu. Yesu ni rafiki yetu. He is our friend. He is our friend. Anaweza kukutana na mahitaji yetu, anaweza kutatua matatizo yetu. He is our friend. Kama alikufa kwa ajili yangu, hakuna jambo gumu asiloweza. Oh, alifufuka kuonyesha kwamba nguvu ya mauti haina uwezo juu yetu. Anaweza kutusaidia mambo yote, maana ni rafiki yetu. Rafiki yako anapita kukuhudumia katika jina la Yesu. Rafiki yako anakufungulia milango ambayo lishindwa kwa jitihada zako. Mpe nafasi, rafiki yako leo akutangulie. Oh, napokea kwa rafiki yangu, napokea msaada kwa rafiki yangu, napokea msaada kwa rafiki yangu Yesu Kristo. Hey, rafiki yangu ananisaidia, rafiki yangu ananisaidia, rafiki yangu ananisaidia kwa jina la Yesu. What a friend we have in Jesus. What a friend we have in Jesus. What a friend we have in Jesus. Ay, ay, ay, ay, ay, ay. Mwandishi wate nasema, maombi anasikia maombi anasikia. Na Yohana anasema anasikia maombi yetu anasikia maombi yetu. Yohana ah, ndiye anaandika tukijua kwamba anatusikia tunazo haja zote zilizoomba. Lazima ujue rafiki yako anakusikia lazima ujue rafiki yako anakusikia, anasikia maombi yetu. Isaya anasema kabla ya kuomba na alikusikia. eke rakaba eke dishe brabaha ninazo zile haja niliyezoomba, rafiki yangu ananisikia, rafiki yangu ananisikia, rafiki yangu ananisikia, rafiki yangu ananisikia, na, na, na kwa sababu sio kiziwi, na kwa sababu anajali. Petro anaandika mtwikeni fadhaa zenu zote, mtwikeni fadhaa zenu zote, maana anajishughulisha sana, anajishughulisha sana na mambo yetu, atushughulikie yenyewe. Oh, anashughulika sana na mambo yetu, anajali kuliko isivyo kawaida, anajali kuliko kawaida, anajali kuliko kawaida. Ninaye rafiki, ninaye rafiki, ninaye rafiki, ninaye rafiki. Pokea kwa huyo rafiki, katika jina la Yesu. Pokea kwa huyo rafiki aitwa Yesu, katika jina la Yesu. Nguvu zake ni msaada wake. Yesu ni rafiki kweli. Yesu anajali mpaka mahitaji yetu madogo madogo. Anawakuta wanafunzi wake, anawauliza mna mikate mna samaki, akaambia wakavue samaki muda wa mchana. Nina rafiki mtenda miujiza, muda ambao samaki hawapatikani, rafiki yangu ananiambia nenda kavue. Aniambia nenda kavue. I have a friend who is supernatural. I have a friend. Alipofufuka kuonyesha kwamba si anajali tu mambo ya roho zetu na mambo ya miili yetu. Yesu alichokifanya cha ajabu, akawaambia watoto wadogo, mna mikate wanangu, mna chakula wanangu, mna chakula. Anajali mpaka kula kwetu. Wakasema hakuna, akasema chukua ndoano, ingia kwenye maji Oh, Yesu hajabadilika. Yesu hajabadilika. Anaweza kulipa ada yako. Rafiki yako anaweza kulipa hiyo ada inayokusumbua. Rafiki yako Yesu. Ni jambo gani lilo <laughs> gumu ambalo rafiki yako hawezi kufanya? Kama rafiki yako ni Yesu, you have a supernatural relationship. Ninaye rafiki mtenda miujiza. Come on man, ninaye rafiki mtenda miujiza. Nina rafiki mtenda muujiza. Nina rafiki mtenda muujiza. Ayayaayaayaaya. Ayayaayaaya. Ninaye rafiki mtenda muujiza. A miracle working person is Jesus and he is my friend. Poa! Oh! Kuna madeni yanaisha wiki hii. Kuna madeni yanaisha wiki hii. Kuna biashara inafunguka wiki hii. Kuna mambo ambayo yaliyoshindikana yanawezekana wiki hii. Kwa nini? Kwa sababu ninaye rafiki. I have a friend. Atatembea na mimi wiki hii kwenye kila ninachokifanya. Atanisaidia kwenye kila ninachokifanya. Atanisaidia kusolve mambo yangu ya chuo. Atanisaidia kusolve mambo ya watoto wangu. Atanisaidia kusolve mambo yanayonisumbua. Ya tosha. Rafiki yako ananiambia nikwambie leo. Mpe nafasi atembee nawe kama rafiki. Uongee naye kama rafiki mwambie. Rafiki yako hajala siku mbili tatu. Rafiki yako hana biashara inayozaa. Rafiki yako hana kazi yenye maana. Rafiki yako anatezeka kwenye uinjilisti. Rafiki yako ana hasira. Rafiki yako hawezi kufuatilia wanafunzi. Rafiki yako ana changamoto. Rafiki yako ni Yesu. I have a supernatural relationship. Jesus is our friend. Harabegedos, napokea kutoka kwa rafiki yangu Oh, napokea kutoka rafiki yangu. Mke wangu alinifundisha kitu zamani. Anasema Yesu ni rafiki yangu. Siku moja hatuna hela kabisa. Akasema nimemwambia rafiki yangu, ni spoil basi, nitoe out. Nilicheka, mimi nilikuwa sielewi kwamba Mungu anaweza kuwa rafiki yako, anaweza kumwambia nitoe out. Alafu anatoka nje anakuja amecheka na rukaruka, anasema, "Yeah, tumepata hela ya kwenda kula, tutoke out." Sasa nini rafiki yangu amenipa hela? Sasa ah, fulani amenipigia sema anambia unahitaji shilingi ngapi? <laughs> Ni rafiki. He can spoil you. He can spoil you. Yeah. Usubiri mpaka wanaume wa kuspoil. Acha Yesu ajifunze kuspoil. Mpe nafasi rafiki yako akutoe out. Hallelujah. Hasa mimi naomba hata 500, 500 tu hela ya kula kitimoto cha elfu kumi na tano sina. Rafiki yangu, vipi na hamu ya kitimoto rafiki yangu? Mnaona? Hivi najua Yesu anajali mambo kama hayo? He cares. Hallelujah. He cares. Hallelujah. I have a friend. Somebody say I have a friend. Nina rafiki. Nina rafiki. I have a friend. Jesus is my friend. Come on, Jesus is my friend. Alafu, wewe na rafiki sasa kama Yesu. Unajua kuna rafiki na rafiki. Kuna rafiki anakupenda ila, kuna vitu hawezi kufanya kwa sababu hana uwezo. Lakini maji rafiki yako unatoka nchi hapo, na Yesu mnatembea barabarani, mnaenda pale, mnapanda mwendokasi na rafiki yako Yesu, kwa sababu alisemaje? Sitakuacha, sitakuvungukia. Anataka urafiki wetu dumu. Haleluya! Hatuna urafiki wa mashaka na Yesu, ndio ujapopita kati ya maji mengi, asema hata kugarikisha. Kwa nini? Nitakuwa pamoja nawe. Hajui kuacha huyu rafiki huu ndi ile rafiki ambaye watu walitumwa kwenye tanuru la moto, akawa pamoja nao katikati, kama kuungua tungue wote, kama inaunguza. Nilimwambia mtu mmoja, ukinikuta jehanamu, nitakuwa na Yesu, hajui kuacha. So ukinitishia mwamini, atakuwa jehanamu, sijali, nitakuwa naye huko, na kwa sababu niko naye patapoa, kwa sababu iliwahi kutokea, wakatua kwenye tanuru la moto, rafiki yao alikuwa pamoja nao. Haleluya, yes. Una rafiki ambayo ukitupwa kwenye tumbo la samaki <laughs> unakuwa naye, sio stori. Stori ya Yona sio stori ya kutunga Supernatural, tunachukua tu fundisho la uwezo katika ufufuo, lakini ni uhalisia ya kwamba ndani ya tumbo la samaki alikuwa naye. Haleluya, alikuwa naye, hajui kuacha Ndo maana maandisho ya Ibrania yasemaje? Alisemaje? Sitakupungukia wala sitakuacha. Anasema hivyo, twathubutu kusema mwanadamu atanitenda nini? Manake hatuogopi, kwa sababu tunaye rafiki. Nani mwenye rafiki hapa? Tembea na rafiki yako wiki nzima katika jina la Yesu. Ona huyo rafiki akiwa karibu sana, ona rafiki akiwa karibu sana. Acha kumwona Yesu aliye mbali, mwangalie Yesu aliyeko ndani yako. Rafiki yako ana nguvu, ana uwezo ana mamlaka na anatenda kazi kupitia wewe. Haleluya! you have a relationship with Jesus yes. That's eternal relationship amen. Unaweza kaketi.