Kufa na kufufuka siku ya tatu. Aleluya, tuko mpaka hapo eh? arobaini na tano anasemaje? Ndipo akawafunulia akili zao wapate kuelewa na nini, maandiko. Akawafunulia akili zao wapate kuelewa na maandiko, sawa <laughs> sawa. Maandiko yanasema nini? Maandiko ya watu gani? Manabii sini, sawa? Yes, kwa sababu alikuwa anachambua kwenye agano la <laughs> kale <laughs> <laughs> arobaini <laughs> na saba anasemaje? Akawaambia, ndivyo ilivyoandikwa, ehe, ya kwamba Kristo atateswa na siku ya tatu, afanya nini? Atafufuka. kwa huo ndio ujumbe ambao alihubiri miaka mitatu, na ndio ubiri ambao miaka zaidi ya elfu nne manabii walihubiri tangu kitabu cha mwanzo mpaka nini, Malaki. Kwa tofauti hiyo, okay. kwa mpaka sasa hivi kipimo cha nabii ni nini? Uhum. Ujumbe Yesu alistick na ujumbe wa manabii waganola kale. Kwa hiyo ujumbe ni wa muhimu, kwa hiyo a prophet should stick to the message alo. Twende kwenye Wakorinto, Wakorinto tena, Kumbukumbu la Torati kumi na tatu. What is the sign of a prophet? Msikilizeni yeye, anasema nini? Halo, tuko mpaka hapo eh? Twende kumbuka tutasoma mpaka tano, moja mpaka tano mbai, moja mpaka tano can we read together, moja mbili, twende. Kukizuka katikati yako nabii au mwotaji wa ndoto akikutolea ishara au ajabu, haya ni mambo supernatural eh? Akitolea nini, ishara au ajabu ikatukia ishara hiyo au hiyo ajabu aliyokuambia akisema, hiyo ajabu aliyokuambia akisema, na tuifuate miungu tusiyoijua tuitumikie, wewe usiasikiz, usiasikize maneno ya nani? Nabii yule au yule mwotaji wa nini? Wa ndoto. Kwa kuwa Bwana Mungu wenu yu ajaribu, apate kujua kwamba mwampenda Bwana Mungu wenu kwa mioyo yenu yote na roho zenu Dote. nne. Tembeeni kwa kumfuata Bwana Mungu wenu, mcheni na kushika maagizo yake, kuishika sauti na kuisikia eh, na, na sauti yake, nanyi mtumikieni na, na kushikamana naye. Mstari wa tano, na yule nabii au yule mwotaji wa ndoto na au wawe kwa kuwa amesema aliyopotoka juu ya nani, Bwana Mungu wetu aliyoatoa katika nji ya nini ya Misri akakukomboa katika nyumba ya utumwa, apate yule mtu kukupotoa katika njia aliyokuamuru kwa kwa Bwana Mungu wako usiende, ndivyo usiende. Utakavyouondoa uovu utoke katikati yao. Okay, kipimo cha nabii hapa nini? Miujiza, ndoto iliyotimia, ishara aliyofanya asema. Kwa hiyo akimaliza ishara, akimaliza ndoto ime, ishara imetokea ndoto imetokea, unabii umetimia, akimaliza. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Hata sio miujiza, niwahi kuambia miujiza sio special for Christian. Ndo maana watu wanaokimbiza miujiza hawaachi kukimbia, watakimbia mpaka watavunjika miguu kwenye ulimwengu huu. Bwana Yesu asifiwe. Watakimbia mpaka hawataamini kwenye ulimwengu huu kwa nini? Kwa sababu miujiza sio kipimo cha ujumbe. Hivi nafikiri waganga wa kienyeji wafanyake miujiza awa, hamjui, hamjawai kwenda, hata mimi sijai. Haleluya, unajua okay. Kwenye ishu ya manabii wa bahali, ishu ya manabii wa bahali Elia uh, alivoambia tuuchinje ng'ombe halafu tushushe moto wafikira ma, walifikiri wa mara mbili hiyo supernatural fire will come. Ngoma iliyokuwa hapo ni kwamba umepamanisha mungu na mungu, mungu wa herufi ndogo eh, na mungu wa herufi kubwa <laughs> haleluya. Lakini haina maana manabii wa bahari walikuwa ni supernatural, sawa eh? walikuwa wanaona okay. Nakumbuka issue ya Nabii Musa mwenyewe, Musa mwenyewe kama nabii na ishu ya fimbo kwa nyoka, alipopiga akasemamua, tatizo nyie, nyie wa Mungu wa Israeli, najihisi kwamba mko super mkuu wa chawi, hebu embu nikusanyeni. Ni wale ndugu ambao hawawezi kufanya chochote. Fimbo zikakaa chini din, din, din, din. ikawa nini? nyoka shwa shwa shwa shwa Fimbo ya Musa ikafanya nini? Ikawameza wote, ila Musa naye alikuwa chu... baada ya kuwameza akaenda akachukua ile fimbo yake kwa... akamshika ile nyoka ikawa nini kwa, ni ni? uh, kwa miungu yao zilikuwa si mekaa wapi? <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> ambia huku ndani kwenye hii fimbo imebeba miungu mingine <laughs> <coughs> <coughs> nyoka nini wote ni? that was a sign kwa wale Kuonyesha kwamba yet he has a powerful god more powerful than you, sawa eh? kwa actually nguvu za giza zina nguvu katika giza, lakini like sio sio dhidi dhidi ya ya nuru. Sawa eh? sio dhidi ya nuru. Mtumishi mmoja sana alikuwa anasema hivi eh? yeah. Yeah. Witchcraft is so real, but the power of god is more real than witchcraft. Kama anakimbia kimbia kwa sababu ya uchawi Afikirie mara mbili mbili, anaamini nini? Yaani nimeenda nikaambiwa kwenye hapa nilipopanga kuna mganga, yaani posikia tu mganga, kama dalali, tafutie nyumba nyingine haraka, nitaacha hela yangu yote, silali si, si. Leo leo kuna Wakristo bundi akilia, anaamka usiku kukemea bundi. Utaka bundi, bundi alieje? Ndio sauti yake hiyo. sasa Paka akilia mashindwa shindwa, mpaka alieje? Sasa syamani wenye nyumba mpaka wanapita juu ya bati, ndio kwa sababu sana uweza ulitaka wapite wana wapi? Kama nyumba imefungwa wanapitaje juu ya bati? Kama bati naweka ti, ukiweka ti na gundua hawapiti na juu ya bati Mkristo ataki kiishi kwenye hofu yoyote ya nguvu za adui kwa namna yyote ile ha. Na kwa, kwa, kwa taarifa yako, shetani akae kwenye bundi pala akae kwa paka amekuzuga yuko mtaani, hakuna sehemu yenye Biblia anasema shetani anakaa kwenye wanyama. Eye mwenyewe apendiuaa kwa watu ini sio Mungu wa dunia hii anakaa ndani ya wana wa Was. hakuna sehemu yote, hata huko chini anasema shetani iko kuzimu. Nachelewa sana, hakuna sehemu kwenye Biblia nasema shetani anakaa kuzimu. Shetani kama simba wa ngurumae, anazunguka anazungukazunguka, apata kummeza. Anazungukia wapi? Mitaa ya huku huku, anatokea Palestina, anaingia makaburini, anapita hapo sinza kidogo, anaingia ibadani siai si, amjazungusha moto amesahau kuzungusha moto umona. <laughs> Naenda barabarani, nakutana naye, unafanya biashara, unakutana naye people. Kwani Mungu Mungu akutana naye wapi? Si wewe ndo naye muexpress na, na display. Shetani anataka akae kwenye, kwenye paka ili weje, kwa unakaa na shetani karibu, unaendelea kukemea paka, shauri yako Haleluya. Sawa, eh? Eh. Hey. Unajua hilo wazo hata kwenye Agano la Kale <fie> alipo hilo la kwamba Shetani anakaa kwa nyama. Hata kwenye Agano la Kale alipo, nasoma kwenye Ayubu kabisa. Shetani ajihudhurisha wapi, pamoja na nani? Wana wa Mungu kwenye sherehe alikuwepo hapo hapo, mnakula bata na yeye anakula bata na nini nini? hapo hapo. Wewe usiku umefundishwa na wale waliotoka kuzimu namna ya kudili na wachawi na Shetani. Natuma faya natuma faya. Ukimaliza kutuma faya kuchini, kesho kutana naye mtaani. Aleluya, aleluya, aleluya! Anakaa wapi? Ndani ya wana wa kuasi. Okay. Kwa hiyo kipimo ni nini? Ni ujumbe Nabii anatambulika kwa kile anachokihubiri, na anahubiri nini? Io jambo la msingi. Yesu Musa mwenyewe alihubiri habari za Yesu. Pay attention to that. Musa alihubiri habari za, na, za, na za nani? Za Yesu kama nabii, si ndio eh? Na manabii wote walihubiri habari za nani? Za Yesu. Do you get that? Hello? Kwa ujumbe wa nabii ni habari za Yesu. Aya, leo tuanze ufunuo kidogo. Apostoli, leo tunaingia ufunuo. Ufunuo kumi na tisa mstari wa kumi. Wewe kuonyeshe kitu hapo, Ufunuo kumi na tisa mstari wa kumi, umefika? Hello? Are you there? Soma m kwa sauti, nasemaje? Nami nikaanguka mbele ya miguu yake ili nisujudie, akaniambia Naona ngine ndo mnafungua kwanza, mefika Ufunuo, iko kitabu cha mwisho kabisa ambilatu... wa msarikuasemaje na nami nikaanguka mbele ya miguu yake ili nimsujudie akaniambia, angalia, usifanye hivi, mimi ni mjoli wako na wandugu zako walio na ushuhuda wa nani. Msujudie Mungu, kwa maana ushuhuda wa Yesu ndio Roho ya unabii, kwa inspiration iliyo kwenye prophecy ni Christ. Umeona mpaka hapo eh? Kwa hiyo tunampima nabii, tunamtazama nabii au nabii kwa namna kwamba kwa Kristo ndiye anayefunuliwa as simple as that. Kama manabii wote tangu Samueli na waliokuja baadaye kwenye hiyo matendo ya Mitume 3:24 waliokuja baadaye, waliosema habari walisema habari za siku za Yesu kupata mateso, kufa na kufufuka. Na Musa mwenyewe alihubiri habari za Yesu kwenye Yohana tano. Huu ni ufunuo wa Yohana, ndiye aliyeandika Yohana tano, si ndio? Kwenye Yohana tano, Yohana anaandika kwamba unabii wa Musa ulibeba nini? Yohana tano 40. Twenda 40 tu, tutaangalia baadaye kwa kwingine. Yohana tano 40 na tano sorry, 45, nasemaje? Msidhani ya kwamba mimi nitawashtaki wa Baba. Yuko nani anayewashtaki? Ndiye nani? Musa mnayemtumaini. 46, Musa alifanya nini? Kwa maana kama mngalimwamini Musa, mngeniamini mimi, kwa sababu yeye aliandika habari zangu. Habari za nani? Za Kristo. Lakini msipoyaamini maandiko ya nani? Ya Musa, mtayaamini. Mtayaamini wapi maneno yangu Yesu anasema Musa aliandika habari zangu, na mimi nasema habari zangu kutokea wapi? Kwa Musa, kwa ujumbe lazima awe nani? Kristo. Alo, kwa ujumbe wa unabii ni kuelezea au kuelekeza watu kuona ahadi ya Mungu. Sikiliza hiyo, kuona ahadi ya Mungu kwenye agano la kale, hiyo ya kumkomboa mwanadamu kwa njia ya Yesu Kristo akifanya tofauti na hivyo, anaitwa nabii wa uongo, false prophet. Na namna yake ya kudili nayo, Musa anasema muueni, kill him. Ko naambia jfj tukate mapanga ataeza kakata hii akata klipia kaisambaza sana. <laughs> Musa anasema kill him. Why? Ilikuwa ni culture ya wakati huo, nabii wanafanya nini? Wanauawa. Lakini maend matendo ya mitume, mitume. Paulo kwenye Warumi anatufunza namna ya kudini na, na mafundisho ya uongo anasemaje? Waepukeni, sawa eh? Siyo kuwa kuwa ya Musa kwetu, ni kumwepuka. Maana yake nini? Usimpe masikio yako, usimpe macho yako, usimpe muda wako, usimpe support yako Bwana asifiwe. Hiyo ndo namna ya kudili na manabii wa wo uongo. Kwa sasa we don't kill them, we avoid them. Mark and avoid. Ni marko kumi na ni, mar, ni, ni, ni Warumi kumi na sita mstari wa ngapi? kumi na saba okay, kwa ujumbe wa nabii ni kueleza habari za Kristo, the spirit of prophecy is the testimony of Jesus. Kwa nini tunatoa testimony of Jesus? Kwa sababu agano la kale linashuhudia habari za Yesu. Si sawa eh? Kwa manabii wote walishuhudia habari za Yesu. Ukirudi hapo kwenye Yohana 5:39, tuangalie matumizi ya neno ushuhuda. Ushuhuda wa Yesu sio baraza sifie, baraza sifie sana. Mwenye shuhudia habari za Yesu, ushuhuda wa Yesu kwenye maandiko, maandiko, sio kusema mbele kanisa kusema, "Jadi, baada ya jana, jana nikapita mahali, nikaona gari limepita, mbele yangu a kumshuhudia Yesu kidogo ni gongwe. Haleluya! aliye na Bwana anao ushuhuda. Ushuhuda hapa ni kufundisha habari za Kristo. Okay, wala sijasema useme matendo makuu aliyokutendea Bwana, lakini usinyofoe mistari. Sawa. Ansemaje? thelathini na tisa, thelathini na tisa. Mwayachunguza maandiko kwa sababu madhani ya kwamba mna ninyi mna uzima wa milele ndani yake, na hayo ndiyo yanayonishuhudia Halo, anasema hayo ndio anayonishuhudia, they testify of me. Neno testify ndio na anavada neno testimony, so the testimony of scripture is Christ. Kwa Mwanzo mpaka Malaki, manabii wote kilicho wa qualify waitwa manabii wa agano la kale ni ability ya kuprophesy kuzungumza hadi ya Mungu katika Kristo, ya kwamba Kristo atakuja, atateswa hata kufa na siku ya tatu atafufuka. Kwa ajili ya nini? Kila atakayemwamini, kila atakayemgeukia apokee nini? Ondoleo la dhambi. That is the spirit of prophecy, that is the spirit of prophets. Roho wa Mungu ndani ya manabii alisema habari hizo, na tumeona sehemu nyingi tu. Sehemu nyingine ambayo tunaweza tukaona hiyo kwenye kwenye waraka wa kwanza wa wa wa Petro, waraka wa kwanza wa Petro mstari wa kumi waraka wa kwanza wa Petro mlango wa kwanza mstari wa kumi First Peter 1:10, tosoma baraa kumi na moja tosoma baa a kumi na mbili By the way nataka tusome wote hapa. Are you there? Inasemaje? sisikii sauti za watu. katika habari za nini? Aha nani manabii walitafuta tafuta, chunguza chunguza, ambao walifanya nini? habari <coughs> za nini? habari za neema itakayowafikia ninyi. Kumbe mpaka wakati walitafuta, wakati wa namna gani gani uliofanya nini, huwo kuonywa ni kuelekezwa na Roho wa Kristo aliyekuwa ndani ambaye alitangulia kuyashuhudia nini mateso avakampata Kristo na nini mona, kwenye kutafuta, tafuta wao, kwenye kujitahidi kuandika walivyoandika walikuwa wanatafuta kuandika nini habari za Yesu kupata mateso na kuingia katika utukufu wake. that is the the spirit or the message of prophecy. iko sawa? iko sawa kwao. unampimaje kama nabii wa agano la kale ni wakweli? kama alitabiri habari za Yesu. Unampimaje kama nabii wa, wa leo ni wa kweli? Kama anafundisha habari za Yesu. Yesu yupi? Sio tu Yesu alipokuja Yerusalemu alikuwa na rangi nyeusi, unajua Yesu ni black. We want the black Jesus. Hiyo, ah, bangi tu ndugu yangu. Baada ya kuangaika na ujumbe, sasa hivi wanaangalia, wanahangaika na rangi ya Yesu. Jesus was black. <laughs> He was born in Egypt. <laughs> Bangi tu. Kwa nini? in the message. Whether he was black, white, red, blue, green, doesn't really matter. Eh? What matters ni nini? The The message. The message. Sasa <coughs> hivi nawambia tu, kuna watu wana lead movements of black Jesus. Na hawataki kutumia majina ya Kiingereza ya kina Jesus, wanataka tutumie ya kikoloni, tutumie nini? Yeshua amna noma. Tumia Yeshua, tumia Yashia, tumia Yakashia, tumia Yesu, tumia Yesus ya Kimasai, tumia Jezu au Jezu au Yizi kama ukitaka. Mwisho wa siku tunataka kusikia Yesu ambaye alikufa na kufufuka siku ya tatu, na watu wakihubiria wa habari zake wanapata nini? Ondoleo la dhambi bata. Sawa eh? Melanin sio muhimu. Hallelujah. Tunaelewana eh? Kwa walitamka na kutabiri habari za mateso yatakao kuja baadaye. Mambo haya ni ya msingi kiasi kwamba hata malaika wanakuwa amazed nayo. Soma hapo 12. Ndio kasema shemeji peke yake ndiye ameona. Kumbe amesemaje? Wakafunuliwa ya kuwa si kwa ajili yao. Pay attention to that. Kwa waliona haitatokea wakati huu itawatokea baadaye. Sasa si kwa ajili yao, aha. Bali kwa ajili yenu. Walihudumu katika mambo yao, kwa walihudumu in prophetic tu mambo yatakayokuja, eh. Sema sasa yamehubiriwa kwenu n na wale waliohubiria ninyi, kwa ajili ya nini ninininyi injili? Kwa inaitwa injili kwa? Kwa sawa hiyo habari ambayo alitabiri habari za mateso ya Yesu Kristo so, na utukufu takaa kuwepo aliyetuma kutoka mbinguni Aha. Mambo hayo malaika wanatamani kuyachungulia. Juzi niliwambia malaika wajui kila kitu, eh, wala hawana mafunuo. Ndio maana wanapoombea mahitaji kwa kunena kwa lugha tafsiri wasikie haleluya. <laughs> Kwa nini angels doesn't know everything. Sawa, hana eh mafunuo yote ujua, anajua kila kitu? Hapana, hawajui kila kitu. Malaika pia wanaandika notes. Aleluya, tuko mpaka hapo eh? Hawajui kila kitu wala hawana uwezo wote. Tutajifunza juu ya malaika sawa eh? Maana sasa hivi tumeanza, kwa hiyo aposto. Kwa hiyo acha kujiuliza, tutajifunza juu ya Angelic ministry, juu ya malaika na utendaji wao. eh, tuna masomo mengi hatujafundisha, eh, na siku za mwisho bado nyakuo bado lakini hmm? eh, si mmesikia habari za Yesu alikufa na kufuka, malaika wanatamani kuchungulia hizo eh? Kwa tukibaki hapo tumelele amna noma. Sindio? Sia mambo ya malaika wakicheki na wasema, ah watu, ah, watu wanafaidi. Cheki Revelation hiyo. Alikufa kwa ajili yao. Aya. Wewe ndio unakwepa hiyo. Wewe oh, uko bise unahubiria, unahubiri malaika sana. <laughs> Kuhubiri malaika hakuwafanya wao kesaite. Ah, wametufundisha leo. Wao. Wametutaja. Tutawalinda. Tutafanya kituo tukasonga nini? wanajua kazi yao malaika ufanya, um, wa Bwana hufanya kitu wakiwazunguka nini, amchao kwenye Waibrania moja kumi anasemaje? Je, hao si roho wanaotumwa, wanao wanao, anatumika wakitumwa, kwa ajili ya kuwafanya nini eh? Kuwahubiria, kuwafanya nini? Kuwahudumia wale, kwa maana ya kuwalinda. Ni security guard in the kingdom of God. Oh, mezarau kazi ya security. Ukiambia wa security, unasema aya, sema chief security officer, sio mlinzi. Haleluya, najua malaika wahubiri Injili besikale, unajua hiyo, they don't preach the gospel. Waliomtokea nani? Cornelio wakamtokea nani? Petro walimwambia mkahubiri, wakutanishe, ulimhubiriane. Sawa eh? Sio kazi yao kuhubiri. Sema ingekuwa ah, kuhubiri ni kazi ya malaika ingekuwa rahisi, lakini only those with the spirit of God will preach the things of the Spirit, ambao ni wana wa Mungu na wao sio wana, unaelewa eh, sio wana wa Mungu. Kwa wana wa Mungu pekee ndio wanatakiwa kuhubiri Injili. Ndio maana Cornelio alifuatwa, alafu na Petro akafuatwa, yaani walichofanya tu ni kwa, kwa unganisha sawa, eh ya, alafu shule ikaendelea, sema shule ikaendelea, wao atakuwa alikuwa wanaangalia jamaa ni msafi, sisi wenyewe tumesema ni msafi. Unajua unasema alimsifia, alim, alim, alim, alim, malaika alimsifia nani? Cornelio. Sasa shude yako pale wakapochukua noti za malaika utaamini kwanza, sema unajua bwana hata maombi yake yalifika kwa Mungu Sadaka zake zinakuwa kwa Mungu eh, sadaka zinapita kwenda kwa Mungu. Malaika alisikia Cornelio akisema pokea sadaka zangu, naye akasema sadaka zako zimefika. Okay, sadaka zako zimefikaje kwa Mungu? Wakati unaweka kwenye kikapu hapo, anachukua Ebeneza pale, anagawa ukumbi. Okay, zimefikaje kwa Mungu? Wamesikia Cornelio akasema, ah, kwa sababu kwa sadaka zako zimefika kwa Mungu. <laughs> <laughs> Haleluya! Hey, malaika anakuambia tuache kwanza. Unaona, malaika alipokuwa anasema habari za Yesu kwamba ataokoa watu gani? In fact alichemsha kwenye Mathayo moja ishirini na moja, alisemaje? Mtamwita jina lake Yesu maana ndiye atakayeokoa watu wake na dhambi zao. Unajua kusema watu wake maana yake wayahu kwa sababu taarifa iliyokuwepo ni kwamba Wayahudi watakuja Masihi au wafanye nini? Hakupata revelation na kwamba it was for the whole world. Wazee no, ndio wamecorrect mbele alichosema malaika huko. Endelea kuchukua nusu kwa malaika, Utakuwa nabii wa uongo. Hallelujah. Hallelujah. Eh, hey, tutaangalia huko mwishoni huko kwa kuna habari za malaika, namna ambapo huduma ya Musa ilikuwa chini ya uongozi wa malaika na mambo ambayo Musa alisema kwa influence ya malaika ambao wewe leo huwezi kusema. Tuko mpaka hapo eh? tuko mpaka hapo Eh? Yes. Kwa maana angalia, <coughs> angalia Mathayo saba, niknakuonyesha manabii wawagali wa kale walihubiri ujumbe huo huo Paulo, Petro anasema sasa tunahubiri ujumbe ule ule, isipokuwa kinachobadilika kwa wao na sisi ni nini, tenses itakuja kuwepo, sawa eh? Tunasemaje, si imekwisha kuwepo, kwamba Yesu ameshakuja kuja, Yesu ameshateswa eh? Yesu, Yesu amesha ameshafufuka na yeyote anayemwamini anapokea nini ondoleo la dhambi you get that? Aleluya, okay. Nataka uone hiyo kwanza, angalia kidogo hapa kwenye ma, ma, ma, Matayo saba kumi na tano, nikuonyeshe baadhi ya vitu hapa kwa haraka. Matayo saba kumi na tano. Naona kama Spidi yangu inatakiwa iongezwe. Sita kuna tano. Nasemaje? Jihadharini na manabii wa uongo. Kumbe wa uongo hapo eh? Wanao wajio wamevaa mavazi ya kondoo, walakini kwa ndani ni, ni mbwa mwitu wakali. Actually, hii sio kwamba wamevaa wamevaa nguo kondoo. Ah ah. Hii lugha ya picha. Mwana lugha ya picha eh? Kuvaa mavazi ya kondoo maana yake wanakuja in another form but they are another people. Kwa hiyo wanaonekana kama ni wakweli. Mtawatambua kwa matunda yao. Unaanza Mta mtandao kwa nini? Kwa matunda yao. Okay. Nenda mstari wa mstari wa Mathayo 24 mstari wa kumi na moja. 24 nenda mbele pale 24 kumi na moja. Okay, anasemaje? na manabii wengi wa uongo watatokea okay, na kudanganya wengi kuna kudanganya eh? Because they should speak, speak message. Marko kumi na tatu ishirini na mbili. Marko kumi na tatu ishirini na mbili. Anasemaje? kwa maana wataondoka Makristo wa uongo na manabii wa uongo watatoa ishara ishara, eh? na maajabu ya uongo ma, eh, na maajabu wapate kuwadanganya. Kwa lengo la ishara na maajabu zitakuwa za kweli, ila lengo lao ni wawadanganye. Kwa kudanganya ni nini? ouao kuwadanganya, kama yamkini hata na wateule, kwao ni through speech. okay. angalia Luka 6, 26. Luka sita, ishirini na sita. Sita, ishirini na sita umefika. Luka anaandikaje? Ole wenu ninyi watu wote watakapowasifu, kwa maana baba zao waliwatenda manabii wa uongo mambo kama hayo. Manabii wa uongo alitendwaje? Walisifiwa. niliwahi kuambia hivi, mass acceptance is a sign of false prophets. Kukubalika na nyomi, kila mtu anakusifia mjini, ogopa tu ogopa okay, tu. Kwanza kwa nini? Kwa sababu generally manabii wa uongo wanapul watu, kwa sababu wanasema vitu ambavyo vina make sense kwenye their senses, sio doctrine. Sema mambo ambayo watu wanayafurahia, watasema mambo ambayo watu watayafurahia. Ndicho nichokuwa nimesema mimi hapa, sijawaambia sema <laughs> watasema watasema, okay. Angalia kwenye waraka wa pili wa Petro mbili moja. Wone mitume hapo, waraka wa pili wa Petro huko wa nyuma ya waraka kwanza Yohana. Angalia mstari wa kwanza, anasemaje? Lakini kuliondokea manabii wa uongo katika wale watu, kama vile kwenu kutakao ku waalimu wa uongo, watakaoingizwa kwa erevu uzushi wa kupoteza, wakimkana hata Bwana aliyewanunua wakijiletea uharibifu sio kawia. Angalia lakini kuliondokea past? Yes ni, ni mambo yaliyopita, si ndio eh? Am I talking to people? Lakini kulifanya nini? Kuliondokea manabii wa uongo katika wale watu, kama vile kwenu kutakako kuwako waalimu wa uongo. Okay, anatumia neno waalimu wa uongo kwa sababu anazungumzia kazi ya nani? Manabii. Tunaweza ukasema hivi, manabii wa uongo wakifundisha uongo, sawa The sign of the prophet is the message, teaching wakifundisha watu uongo, ndio maana watakawaingiza kwenye uwerevu, kwa werevu, kwa werevu, uzushi wa kupoteza, uzushi wa kupoteza. Uzushi ni yale mafundisho ambayo atawapoteza watu sawa. So, a prophet will be seen not in his sign but in his teaching. Kwa manabii watambuliwa kwa watu ambao watasema au kuandika juu ya masihi wa uongo, watasema kinyume chake. Waraka wa kwanza Yohana nne moja. Waraka wa kwanza Yohana nne moja. Waraka wa kwanza Yohana nne moja, sema: Wapenzi, msiamini kila roho, bali zijaribuni hizo roho, kwamba zimetokana na Mungu, kwa sababu manabii wa uongo wengi wametokea duniani. Okay, mpaka leo ushajua namna kujaribu kujaribuee, eh? Message, na lazima wewe mwenyewe na message. Galatia moja sita hadi nane Wagalatia moja sita hadi nane Wagalatia iko nyuma ya Galatia sita moja hadi nane mbele, wa Wakorintho pili. Wa, wa, wa sinasemaje, na staajabu ya kuwa mmemwacha hivi mmemwacha upesi hivi yeye aliwaita katika neema ya Kristo, na kugeukea injili ya namna nyingine, wala si nyingine lakini wapo watu wawataabishao, sema kutaabisha na kutaka kuigeuza injili ya Kristo. Lakini japokuwa sisi au malaika wa mbinguni pakawahubiri ninyi injili yoyote isipokuwa hiyo niliyohubiri, na alaaniwe. Paulo anasema na alaaniwe. Hii sio ibada ya kulaani manabii hawa watu wanaohubiri uongo. Kulaani hapa neno la giriki anathema, sio ku, kumtakia mabaya anathema anasema inaandikwa, sio ile anasema ya Kipare, anasema anasema, unaweka kwenye s, unaweka th, anasema A -N -A -T -H -E -M -A, anasema niliambiwa bwana Wapare wana, wana, wana replace s na th. Sisi tumesaliwa hapa hapa Same, nikasoma sule ya msingi Same, the kwa th pale. Kwa hiyo ni nini? anasema ndono pale kulaani, kwa kulaani anasema haitumiki, kwa maana haitumi ya kutakia mabaya, ni neno ban Kiingereza au excommunicate, ban au excommunicate, maana yake msimpe nafasi ban. Oppose, asije kwenu tukasema msimpe, msimpe madhabahu <laughs> Msimpe asimame na kufundisha, kama yuko katikati yenu, cha kwanza cha kulimit ni asiendelee kusema na watu, hiyo ndo namna ya ku ex-communicate. Sawa. Sawa. Yeah, kwa kulinda kanisa la Mungu, anasema mtu akifundisha njia nyingine tofauti na alichofundisha mjenzi mkuu, anasema ndo maana anatumia neno Nakumbuka? Is not nini? Nakumbuka? Kinyume cha hetero ni nini? Allos is not allos. Is not the same as kile ambacho nimefundisha. Haleluya. Kwa tayari anasema wanatambuliwa kwa ujumbe wao. Angalia kwenye Petro wa kwanza ta, moja. Petro wa kwanza, eh Petro, sorry, Timotheo wa kwanza, first Tim. Timotheo wa kwanza moja tatu. hadi kumi na mbili. Hiyo yote imeeleza vitu vya msingi kwa ajili ya anabii, Timotheo wa kwanza moja kuanzia tatu. Angalia practice namna ambavyo na alifanya, aliwaambia Paulo afanye moja, Timotheo wa kwanza moja mstari wa tatu hadi wa kumi na mbili. Can you read together? Okay. Angalia moja mtatu ende kama kama vile ilivyokusii, huko ukae Efeso, ukae wapi? ilipokuwa nikisafiri kwenda, ili ifanye nini? wakataze wengine wasifundishe elimu kwa. Kuna kukataza kwa kukataza, hapo ni kubana, ndio ile ambayo wafasiri wa Kiswahili wameita nini fulani, lakini ni kukataza wasihubiri wala wasiangalia hadithi za nini na nasaba zilizo na nini na nukomzialo nini, maswali wala si madaraka ya Mungu yaliyo wapi katika imani, basi fanya hivyo. tano. Walakini mwisho wa agizo hilo ni upendo utokao katika moyo safi na dhamiri njema na imani isiyo na unafiki. Wengine wakiyakosa hayo wamegeukia maneno ya ubatili, wapenda sana kuwa walimu wa sheria, ingawa hawafahamu wasemayo, wala mambo yale wayanenao kwa udhabiti. Maana yake wanasema ujinga tu lakini twajua ya kuwa sheria ni nini, kama mtu akiitumia kwa njia iliyo, akilifahamu neno hili, ya kwamba sheria haimuhusu mtu wa nini, bali waasi na wasio na utaratibu na makafiri na wenye dhambi na wanajisi na wasiomnyumu na wapigao baba zao na wapigao mama zao na wauaji na wazinifu na wafiraji na waibao watu na waongo na waapao kwa uongo na likiwepo neno lingine lisilopatana na mafundisho yenye uzima, kama vile lilivyonena katika habari njema ya utukufu wa Mungu aimidiwae, mliowekewa amana. Kwa hiyo anasema hivi, flow with what I taught. Sawa eh? Sio watu wanaofundisha makorokoro, mambo ambayo hayamtukuzi Kristo mwisho wa siku. Na anasema wanatumia nini? sheria Niliwaambia hakuna shida, hakuna changamoto tunayoona leo kubwa kama watu wanaosoma sheria ya Musa. Kwa nini hawajui namna ya kuishare? Lazima ujue kufanya nini, ototomio rightly dividing, unaposoma sheria nani? Sheria ya Musa. Haleluya! Kwa hiyo manabii wanatambuliwa kuwa ni wale watakaosema au kuandika juu ya Masihi au Kristo, ahadi ya Mungu iliyotimia katika ufuu wa Yesu Kristo leo ahadi ya Mungu iliyotimia katika ufua Yesu Kristo, tunahubiri hiyo kwa, tunahubiri injili ni past kile ambacho Mungu amefanya katika Kristo, ya kwamba Yesu alikuja Yesu amekufa na Yesu amefufuka siku ya tatu. Umeelewa mpaka hapo eh? Hicho ndo kipimo cha manabii wa Agano la Kale. Tumeona hiyo, tumeona hiyo, tumeona kwenye Yohana tano arobaini na tano mpaka arobaini na saba. Tumeona hiyo, tumeona kwenye waraka wa kwanza wa Petro tulisoma eh? moja kumi hadi kumi, kumi na ngapi? tumeenda baa kumi na mbili sawa eh? Hata kwenye Waebrania moja moja Mungu ambaye alisema na baba zetu kwa njia nyingi na kwa namna nyingi sawa, mwisho wa siku hizi amesema nasi kwa njia nani? Mwana ambaye amekuwa nini, amefanya kuwa chapa ya nafsi yake. ko wao wenyewe walizungumza habari za Yesu Kristo kwa lugha ya picha na vivuli, lakini mwisho wa siku hizi Mungu anasema nasi katika Mwana. Kwa hiyo Yesu ndiyo ujumbe wa maandiko au Yesu ndiyo injili iyo kwenye maandiko ya Agano la Kale. Warumi moja mstari wa kwanza hadi wa nne, Paulo pia anaeleza injili ya Mungu ambayo imenenwa na manabii. Warumi moja mstari wa kwanza hadi wa nne, naweza kasoma tu kwanza hiyo. Paulo mtumwa wa Kristo Yesu aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa aihubiri injili ya Mungu ambayo Mungu amekwisha kuahidi kwa kinywa cha nani, manabii wake katika maandiko matakatifu. Sema manabii wake, yaani nini? habari za mwanawe. Kwa content ya manabii ni habari za mwana, habari za Yesu aliyezaliwa katika ukoo wa Daudi kwa jinsi ya mwili, na kudhirishwa kwa uwezo kuwa mwana wa Mungu kwa jinsi ya Roho ya utakatifu katika ufufuo wa wafu, Yesu Kristo Bwana wetu. Kwa it is Christ from Genesis to Revelation. Kwa hata manabii walizungumza hivyo, na sisi tunazungumza hivyo na mitume. Hallelujah. Hallelujah. tuko mpaka alipojikita hapo Anasemaje? furahini na kushangilia, kwa kuwa thawabu yenu ni kubwa mbinguni, kwa maana ndivyo walivyo waudhi manabii waliokuwa kabla yenu. Kwa hata persecution ya manabii waliokuwa kabla hao, ya hawa wanafunzi ambao Yesu anaongea ana nao ni nini? Ni kwa sababu ya Yesu Kristo. Thawabu ndio ulikuwa ujumbe wao wa anasema furahini mnapoudhiwa kwa sababu ya injili. ko nabii leo anaiba, anakamatwa, anasema mateso ya mwenye haki ni mengi. Aleluya. Mathayo kumi na mbili thelathini na tisa ko haa manabii walioteswa ambao walitendwa kabla i ni wakano la kale, si ndiyo? kumi na mbili thelathini na tisa Mathayo, just go there. Anasemaje? Akajibu akawaambia, kizazi kibaya na cha zinaa chatafuta ishara, wala hakitapewa ishara. Ile ishara ya nani? Nabii Yona. Naomba niulize, Nabii Yona alifanya ishara gani? Kukaa kwenye tumbo la samaki siku tatu, usiku na mchana, na baadaye akatupwa nchi kavu, akatemwa nchi kavu. Hiyo ndio nini? Habari za Yesu Kristo kupata mateso na kufufuka siku ya ngapi? Siku ya tatu. Hiyo ndio Nabii Yona alihubiri hiyo. Kwa ishara Ma. ya Yona ilikuwa ni unabii juu ya Yesu Kristo. Rudi nyuma Mathayo kumi na moja. Anasemaje? Kwa maana manabii wote na torati walitabiri mpaka wakati wa Yohana. Manabii wangapi? Wote walitabiri mpaka wakati wa Yohana. Kwa lugha rahisi, manabii wote walisema habari za Yesu kama futuristi isipokuwa Yohana. Yohana alipofika akasema, tazama. Kwa unabii wao ulikoma alipotokea Yohana. Yohana akasema huyu ndiye ndio maana Yohana so, anaitwa the biggest of the prophets. Kwa nini? He did not only prophesy about Jesus but he showed Jesus. He show aliwaonyesha kwamba this is Jesus. Sawa eh? Sawa. Kwa hiyo hadi Yohana manabii wa Agano la Kale walikuwa ana tabiri, Yohana akaonyesha kumi na mata, tatu kumi na saba Mathayo 13, kwa maana ami nawaambia manabii wengi na wenye haki walitamani kuyaona mnayoyaona ninyi wasiyaone, na kuyasikia mnayosikia ninyi wasiyasikie. Walitamani, maana yake walikuwa excited na ujumbe ambao walikuwa anaona. Anawambia wanafunzi mnachokiona leo, walitamani kuyaona. Imagine, ufunua aliopata Isaya, akasema, tazama bikira atachukua mimba, alafu jina lake mtamwita Emanueli kuona kwamba Mungu alikuwa mtaani kwao, walitabiri kutokea hapo. Ndio maana sema walitafuta, tafuta na kuchunguza chunguza habari hizo, they were already excited before time Hallelujah. kwao anaitwa nini? Hao manabii wanaitwa wenye haki, righteous men. Luka kumi na nane thelathini na moja, nienda Luka kumi na nane thelathini na moja. Manabii wanasema mambo gani? Luka kumi na nane thelathini na moja, Nasemaje? akawachukua wale tenashara akawaambia, tazameni tunapanda kwenda Yerusalemu. Tunakwenda wapi? Natazama, mambo yote atafanya nini? Yatatimizwa mwana adamu aliyoandikiwa na nani? Manabii, kwa manabii. Waliandika habari za nani? za Yesu, mambo yatakayomtokea, all things. Tunajua mambo gani yatakayomtokea mwana mwanaadamu pale? Nasemaje? kwa kuwa atatiwa mikononi mwa mataifa Ma mataifa atafanyiwa dhihaka, atatendewa jeuri na kutemewa mate. thelathini na tatu, nao watampiga mijeledi, kisha watamuua, na siku ya tatu atafufuka. Anasemaje, hayo ni maneno aliyoandikiwa na nani? Manabii. Kwayo manabii pia walifanya nini? Waliandika, lakini waliandika nini? Habari za Yesu Kristo kupata mateso na kufufuka siku ya tatu. All things tunaona kwenye luka 24, 25 pia tumeisoma hiyo, akawambia, enyi msiofahamu wenye mioyo mizito ya kuamini all things, mambo yote ambayo manabii waliandika, habari za Yesu Kristo kuteswa, kuzikwa na kufufuka siku ya tatu. Kwenye Luka 24:48 tumesoma pia, haya ndio maneno yangu niliyoambia nilipokuwa pamoja, kwamba kwa kwa kwa lazima yatimizwe mambo yote, all things, ambayo ni nini? Yesu Kristo, kupata mateso kufa na kufuka, ndio all things kwa summary au nini. Kama ni all things, maana yake nini, summary ya agano la kale mpaka hapo, nini? Habari za Yesu Kristo kupata mateso kufa fsata yote inasema hiyo, kila nabii aliyeongea kama ajasema hiyo apaswi kuwa kwenye idadi ya manabii. Aleluya! Yesu pia aliwaita mitume wake manabii. Turudi Matayo kumi arobaini na moja. Aliwaita man, mitume wake manabii, Matayo kumi arobaini na moja aliwaita mitume wake manabii kumi arobaini na moja. Umefika ok? Inasemaje arobaini na moja kumi? Ampokeaye nabii kwa kuwa ni nabii atapata thawabu ya nabii. Nasomewa na mtu mmoja tu naye, ampokeaye mwenye haki kwa kuwa ni mwenye haki alikuwa anaambia mitume wake wale wale watuma wale, wale tenashara, sawa eh, ya kwamba wakienda kuhubiri pale watapokewa. Anasema ampokeae nabii maana yake wao kama nabii, ampokeae mwenye haki maana yake ni wao. Nakumbuka pale nilionyesha kwa Mathayo 13 17 kwamba manabii wale waliitwa pia ni wenye haki, si ndio? Eh, kwao nabii, kwa hawa wanafunzi wake anawaita nabii au wenye haki, kwa, akipokelewa ni kama watu waliopokea manabii anawaita manabii. Bwana asifiwe. Kwa Yesu anawaita wanafunzi wake aliyowatuma manabii, na amewapa ujumbe wa kusema wakahubiria, kwamba ufalme wa Mungu umekaribia, wapoze wagonjwa, wafufue wafu, watakase wenye ukoma, anaambia ufalme wa Mungu umekaribia. Neno umekaribia pale, Kiingereza natumia at hand, Kiswahili ukisoma umekaribia, Kiswahili tunatumia vibaya sana neno umekaribia, maana yake uko njiani. Sawa, eh? Lakini Kiswahili sahihi pale ni sio umekaribia, kwamba unakuja, ni kwamba uu karibu, uu karibu. Maana yake nini tena? Ndio <laughs> na wenyewe utapata tabu, sio? Uko pale, unakuja, it is beside you, uu karibu, close to you. Kwayo anapoambia ufalme wa Mungu uh, ufalme wa Mungu umekaribia, alikuwa anawaambiaje? Upo karibu na nini, na kwa sababu ufalme wa Mungu ilikuwa nimeelezwa nani akuwa naubidi habari za Yesu Kristo, ndicho alichokuwa anaambia, na Yesu alikuwa anawatanguliza. Alafu anawafuata. he was already in the street. Kwa hiyo unaona nini mpaka hapo, kuhusiana na manabii. Nakupa samari, moja, watu walioandika maana ya agano la kale. Manabii maana yake nini hapa ilivyotumika? Moja, watu walioandika. Are you writing? Watu walioandika au kusema au kutabiri Rudia tena, watu walioandika au kusema au kutabiri juu ya ahadi ya Mungu kumkomboa mwanadamu kwa njia ya Yesu Kristo, kumkomboa mwanadamu kwa njia ya Yesu Kristo, kupata mateso na kufa, kuzikwa kupata mateso na kufa kuzikwa na kufufuka siku ya tatu. Maana ya kwanza umeelewa, eh? Wale waliotabiri wanaitwa manabii. Namba mbili, manabii ni mitume wake, wale aliyowatuma yeye mwenyewe, mitume wake wale aliyowatuma yeye mwenyewe. Haleluya! mitume wake wale aliowatuma nani? Yeye mwenyewe. tumeelewana bakae, yeah. Tunaona manabii walivyotumika kwenye vitabu vinne vya Injili, ni watu wa Agano la Kale na wale wanafunzi Yesu alivyokuwa anawatuma, asema watakapowapokea ninyi, wamewapokea nani? manabii watapata sababu ya nani, nabii apokea ninyi ni wenye haki, watapokea sababu ya mwenye Haki. That's why he called them. Okay. Aha. Kwenye Matendo ya Mitume manabii wanaonekanaje? Wanaonekanaji? tupite Matendo ya Mitume kidogo. Matendo ya Mitume manabii walitajwa kwa mara ya kwanza kwenye Matendo ya Mitume kumi na moja kumi ishirini na saba. Kabla ya hapo walikuwa wanaitwa mitume. Matendo ya Mitume kumi na moja ishirini na saba kabla ya hapo walikuwa wanaitwa nani? Mitume kumi na moja ishirini na saba. Naomba uende pale kumi na moja ishirini na saba siku siku hizo, hizo, hizo, hizo manabii walitelemka kutoka Yerusalemu hata Antiokia. Umeona, ndio anatajwa hapo, alitelemka kutoka Yerusalemu kwenda Antiokia, alafu na tulipokusanyika akasimama mmoja wao jina lake Agabo akaonyesha kwa uwezo wa Roho Mtakatifu kwamba njaa kubwa itakuja katika dunia karibu katika dunia nzima, nayo ikatukia siku za Claudio. This is just a summary of event iliyotokea baada ya njaa kuja. Sasa umeona ametajwa hapo akitwa manabii kwa mara ya kwanza, lakini kabla ya hapo alikuwa anaitwa mitume. Angalia Matendo ya Mitume sita mbili mitume, actually sita mbili Umeenda mbali, unaweza kuanzia mbili thelathini na saba mbili arobaini na mbili mbili Arobaini na tatu Matendo ya Mitume mbili thelathini na saba mbili arobaini na mbili mbili arobaini na tatu alafu nenda nne thelathini na tatu nne thelathini na tano hadi thelathini na saba hapo mitume wametajwa watume mitume tu tano mbili tano mbili tano kumi na mbili tano kumi na nane tano ishirini na tisa tano arobaini Kwayo ni tano mbili kumi na mbili kumi na nane ishirini na tisa arobaini Umeshaandika hiyo. Matendo ya Mitume sita mbili wanaitwa mitume. Alafu sita sita sita mbili, kama mtu aandiki, mniangalia usoni vizuri. Matendo ya Mitume sita mbili alafu sita sita meandika hiyo. Na, na, okay. nane moja nane kumi na nne nane kumi na nane wanaitwa nani? Mitume tisa ishirini na saba kumi na moja moja tisa ishirini na saba na matendo ya mtume kumi na moja moja Hawa wote ni wale kumi na mbili foundation apostles walikuwa wanaitwa mitume, na waamini wengine ambao hawaitwa mitume, tunajua wanaitwa wanafunzi. Tumeshaashia mara nyingi, si ndio? Eh, wanaitwa wanafunzi, andika hiyo wanafunzi Matendo ya wa Mitume moja kumi na tano wanafunzi sita moja hadi mbili wanafunzi koma saba ni wanafunzi sita saba ni wanafunzi alafu tisa moja hasa hii tisa kuna mistari mingi ambayo imetaja wanafunzi mmoja na wengi disciples tisa moja koma kumi na tisa mstari a kumi na tisa mstari a ishirini na tano mstari wa ishirini na sita na mstari wa thelathini na nane Sehemu zingine ambazo wametumia neno wanafunzi wamerifaa wa, waamini wengine kama wanafunzi, ni matendo ya mitume hiyo hiyo, kumi na moja ishirini na sita na ishirini na tisa mistari miwili ishirini na sita na ishirini na tisa Matendo ya mitume kumi na tatu pia hamsini na mbili Unaruka matendo ya mitume kumi na nne mistari mitatu hapo kumi na nne ishirini ishiri na mbili na ishiri na nane napita kwa sababu hii tumesha soma hii mistari sawa, eh? Alafu kumi na tano sura ya kumi na tano mstari wa kumi kumi. Alafu ukienda sura ya kumi na nane ni mstari wa ishiri na tatu na ishiri na nane wametumika wanafunzi. Ziko nyingi sana wametumika wa, mistari miwili hapo kumi na nane ishiri na tatu na ishiri na saba wametumia wanafunzi, okay. Matendo ya Mitume kumi na tisa mstari wa tisa na mstari wa thelathini. Mistari mingapi? Miwili. Mstari wa tisa na ngapi? Thelathini. Hiyo yote imetumika neno gani? Disciples, wanafunzi. Matendo ya Mitume ishirini imetajwa mara mbili pia, ishirini moja na saba. Two times, moja na saba wanaitwa nani? Wanafunzi. Matendo ya Mitume ishirini na moja wametajwa mara mbili pia nne na kumi na sita nne na kumi na sita mwenzako umechoka kuandika misari mingi mwambie naenda kasome nyumbani eh? apostol wamesema akasome nyumbani eh? kasemaje sawa naenda kusoma jumapili ah, nitawauliza tutaweza kutokea ntakagua noti kama ulienda kuongezea pale. Kwa hawa wanafunzi walikuwa wanafundishwa na nani? Na mitume. Sawa, eh ya walikuwa wanafanywa disciple. Niliwaambia disciple chini, maana yake to be as a student, student, pupil or learner, mtu ambaye anakaa chini na kufundishwa, ambao walikuwa wanabaki kwenye mafundisho yale yale, fundisho la mitume. Matendo ya Mitume 2:42 anasemaje? Wakaendelea kubaki katika nini? Fundisho la mitume. Matendo ya Mitume 2:42 ina maana throughout the Bible Matendo ya Mitume walikuwa wanafundisha fundisho la mitume. Okay, naomba niulize fundisho la mitume ni nini? Maza wajua sisi mitume tuna mafundisho yetu, bwana, mitume sisi tunafundisha mambo yetu mazito sana. Fundisho la mitume ni nini? habari za eskila, hata alifundisha Paulo kwenye nani? Petro kwenye nini? Matendo ya Mitume ngapi? kuanzia kumi na nane mpaka ngapi? arobaini na moja, arobaini, mbili, kuanzia 18 mpaka ngapi 41 pale 42, ndio maana walibaka kwenye ile Didache Didache maana yake nini Mode of teaching sawa, eh? Yeah. Kwa hiyo unaona kwenye mbili, unaona kwenye tatu, unaona kwenye tano. Petro akafundisha pia eh? alifundisha eh? Yeah, pale kwa habari za ukombozi sawa. Alifundisha habari za ukombozi, habari za Yesu Kristo. Filipo alihubiri nini? Habari za Yesu Kristo. Kwa hiyo ni habari za Yesu Kristo. Paulo kwenye yea alihubiri nini? Habari za Yesu Kristo, na matokeo yake ambayo ni akaita msamaha wa dhambi na nini na kuhesabiwa haki. Haleluya! Kwa hiyo waliendelea kwenye hilo fundisho mpaka wanafika kwenye sura ya kumi na moja mstari ishirini na saba wakaitwa manabii, ni watu ambao walikuwa well trained. Halo halo na waliitwa manabii, ukienda kumi na moja kulikuwa na mkusanyiko kwenye kumi na tatu sorry, kumi na tatu moja matendo ya mitume kumi na tatu moja kulikuwa na kusanyiko lilikuwepo Antiokia ambao ndio pale pia wameitwa Wakristo kwa mara ya kwanza. Unakumbuka sehemu gani watuita Wakristo kwa mara ya kwanza? Ni Antiokia. Unajua kwa nini waliitwa Wakristo? Kwa sababu the famous word ilikuwa ni nani? Christ. Hawakuitwa Wakristo kwa sababu wandaa kutoa heshimu. no, no, no. anasema no. Wanajua Ukristo jina ambao tumepewa na wapagani sio jina zuri pale, mm-mm. hata usipojita Mkristo jiita hata mwanafunzi wa Yesu, lakini preach Christ, mpaka anasema kila siku Kristo, Kristo, Kristo, Kristo. Yes, hapo anakuwa anafanya kazi nzuri ila sasa we, mara Kristo, mara laana za ukoo, mara sijui anga la kumi, mara nini? Yani, mambo mlukuki, mara biashara ya mazao, mara kununua na kuuza kitimoto, yani mambo mengi tu, mchungaji aongea kila kitu kwenye kanisa, kiasi kwamba wakija wasioamini wa wakikaa, wanasikia nini? Mbona jamaa hawa Kristo tu peke yake? Unajua watu wa Antiokia watahukumu watu wa leo. Kwa nini? Kwa sababu wao walichokuwa wanasikia imejaa ni nini Hawakuita Kristo iwe dini wa Kristo? Hapana, waliona msisitizo wa nani? Kristo, kila wakizunguka, Kristo, kila wakizunguka, Kristo. Huko nje walikuwa mwanzo, walikuwa anaitwa nani? watu wa njia ile, sawa eh? Baadaye Antiokia wakakomaa muda wa kutosha, waita nani? Wakristo. Sasa leo wanaitwa Wakristo, ukasikia wanachofundisha jasiamal.com, mambo mchanganyiko mara yale kidogo, hii kidogo, yaani lazima mtumishi, lazima uwe cross cutting, huwe huh? na unagusa huko kidogo. Nasema mjue, wa sisi waamini, tuna mahitaji mengi sana lakini pasta awezi kujibu yote. Pasta atakiwa kujua how to level up in your management. Chunga ajabu, Jumapili ijayo, how to level up as a manager. Do you know Joseph was a manager Halafu nataka upite naingia kwa nani? Potifa. Alafu nataka Potifa naingia kwa nani? Prison. Tio prison naingia kwa wapi? Prime Minister. How many peace there? Hivi nikikufundisha hiyo ufunuo utakuwa ni ufunuo wa Kristo au ufunuo wa Yusufu? Yusufu. Joseph. Okay, hapo ukitoka unajisikia kama Kristo au kwa kama Yusufu? Who was rejected by his people and yet he died for them to save them. Na mwishoni ametoa ujumbe, mlikusudia mabaya lakini Mungu alikusudia mema. Hazungumzi unavoteza na dada yako, wewe dada mlikataa kulipia ada, nimekuwa kama Yusufu. is not to be like Joseph. Nimekuwa kama Yusuf, kwa hiyo ninyi mkusudia mabaya lakini Mungu alitumia kwa kabisa. Mungu ndo anakuja wenye, alitumia mateso yenu ili kunileta hapa nilipo leo. Nashukuru sana, mimi ndio lango lenu, mimi ndio Yusufu wenu. Hacha mambo yako wewe, Chido. Ni kwamba unajifanya nini, unajipa, unajifanya nini, unajipa umuhimu sana umuhimu wako kwenye kuhubiri Injili hata kujibu mapapai. Unajua umuhimu wale ambapo, na nakwambia, lengo lilikuwa kwa kama Yusuf. The Bible teaches that, lengo ni kufikia kimo cha utimilifu wa nani? Sasa, ufuja juu ya Yusuf, ukitoka hapo unajisikia, I want to be a prime minister like Joseph. Hapo kitabu cha Power Vision hasa tumia story ya nani? Joseph, hapo inaitwa Christian book, that's not Christian book, that's an inspirational book written by a Christian Haleluya, mi mwenyewe ni mwenge kitabu cha pavisi kila sikutumia hizo habari za Yusufu, kwa kweli vitumia tu nguvu ya pasaviare. Kwa hiyo kwa waliitwa wa Kristo kwa sababu walisenta wapi? Kwa Kristo, kila kitu kwa Kristo kwao wakimshika Ibrahimu watatumia habari za Bible kujaba za nani? Kristo. Yusufu afia baza nani? Kristo. Sio namna ya kuwa na maono makubwa. Haleluya. Kuwa na maono makubwa ni kitu kizuri, lakini sio fundisho la Kristo. Mpaka hapo eh? eh, na nilikuwa mtaalamu hayo mambo, hayo not sinazo. Aha. Kwa hiyo fundisho la mitume ni nini sasa? Yesu, ya kwamba Yesu ni nani? Ni Kristo. Walidumu hapo. Ndio maana kwenye matendo ya mitume 2:42 naona walidumu hapo pros, pros, katereo, walikontinue with the same thing mpaka tunaona pale akina Agabu anatokea ambaye alisema kwa ufunuo kwa, tunaona nabii ni mtu anayesema by inspiration, hapa akisema mambo yajayo kwenye hiyo kumi na moja Matendo kumi na moja ishiri na nane hadi thelathini it was by inspiration. Walipokusanyika mtu mmoja akatoa unabii kwao ilikuwa ni kwenye local church, mko namna hii megedha, mtu mmoja wakati anena kwa lugha akafasiri. Ndomaana unabii unapotoka, akafasiri kwenye kufasiri pale, akaonyesha ya kwamba hey guys, njaa inakuja kwao, tujiandae. Kwao mtu anapofasiri, tunajua anatoa nini unabii, kwa sababu kuna hili speaking in tongues, interpretation and prophecy. Ndicho ambacho imetokea hapa. Manabii walikuwa wamekusanyika, mitume alikuwa amekusanyika, wakati wanafanya ibada Agabo akasimama. Akainterpret walichokuwa anakisema, as a message of things to come akasema njaa itakuja na ikaja wakati wa Claudio. Haleluya. Kwa kwenye Matendo ya Mitume kumi na tatu mstari wa kwanza walikuwepo mahali wanaomba, tunaona wakiitwa manabii na walimu. Kwa lugha rahisi walikuwa wanafundisha nakufanya nini na kuprofesy. Ilikuwa ni kusanyiko pale. Katika mazingira hayo, Paulo na Barnaba walipata maelekezo juu ya huduma Kwenye Matendo kumi na tatu mstari wa pili na nne Roho akasemaje? nitengeeni Barnaba na Sauli kwa ajili ya kazi ile niliyowaitia. Kwao waliitwa wali as a prophetic message itoka ya kwamba watengewe Barnaba na Sauli waende wakahubiri Injili kwa mataifa. Barnaba na Sauli wakaenda, mpaka mstari wa nne pale, Barnaba na Sauli wakaenda. Kwa hiyo manabii pale ni watu waliokusanyika kwenye huduma hii, walikuwa wanatoa unabii. Kwenye huo nabii ilipatikana nini? Habari za kutumwa wa nani? Paulo na nani? Na Barnaba. Ukienda mbele matendo ya mitume 15:22, watu wengine pia wanaitwa manabii 15:22. Anasema hivi. Mstari 22 anasemaje? Basi kawapendeza mitume na wazee wa kanisa lote kuwachagua watu miongoni mwao na kuwapelekea Antiokia. Antiokia ni wale waliohubiri habari za Yesu sana, si ndio eh? Baba wa, wa Wakristo. Kuwapelekea Antiokia watu miongoni, okay, mpamoja na Paulo na Barnaba na, na, nao ni hawa: Juda aliyeitwa Barsaba na Sila. Kwa hiyo kuna watu wangapi? Juda aliyeitwa Barsaba na Sila, waliokuwa watu wakuu katika ndugu. Niwaambia maana ya watu wakuu katika ndugu mnini, wiki iliyopita. Waamini waliokuwa wamekoma au wameiva, ndio walikuwa wanatumwa wakati wa watumi, kila mtu waliokuwa waliokuwa waka, waka, watu wakuu wa ndugu, wakaandikia hivi kupeleka kwa mikono yao. Kwao barua ikapelekwa na hao. Ambao nini? Mitume na wazee walikuwa wamekaa hapo. Naona Paulo hapa anaitwa, anaitwa mitume na wazee. Yuda na Sila walikuwepo. Yuda na Sila walikuwepo wali eh? Pamoja na nani? Paulo na Barnaba waliongeza watu wawili. Kwa wakawa wanne. Wanaitwa chief men, watu wakuu ambao niliwaambia juzi watu wakuu hawa ni watu ambao wameimarika katika kanisa la Mali. Spiritual mature believers waliokuwa wana wanafundishwa huko Yerusalemu. Hallelujah. Na ndio maana ukisoma kwenye sura zilizofuata Paulo na Barnaba walifanya ukubwa huduma kubwa sana kwa kuimarisha nani? Kwa kudhibitisha na kuimarisha ndugu. Why? Huwezi kudhibitisha na kuimarisha ndugu kama wewe mwenyewe hujathibitishwa na kuimarishwa. Si sawa? So it's the man who went through training can train others. Si sawa eh? Yeah. Kwa walikuwa wali, wali wenyewe wako imara. Huwezi kuimarisha wengine wakati wewe mwenyewe wa hauko imara. Bigger point eh? Kwa walifundishwa, wakalelewa, wakaelekezwa. Silwano aliitwa mtume asila. Haleluya! tuko mpaka hapo eh? Mm. K okay. Nataka nikuonyeshe vitu kadhaa hapa na dakika nane hapa, sio kama nitamaliza na hizi dakika nane. Mm. sawa Okay. Nataka tuone, tumeona Sila aliitwa pia mtume, tukubaliana hiyo? hiwe ndio tunamuita Sila Silwano. Wathesalonika wa kwanza moja moja, Paulo Silwano na Timoteo waliandika waraka huo, wakaitwa mtume kwenda Thesalonike. kwenye mbili sita wanaitwaje? tulipokuwa kwenu kama mitume wenu, mbili sita, Wathesalonika wa kwanza mbili sita. Nimesema, Yerusalemu aliitwa nabii Thessalonika akaitwa mtume kwa alipeleka ujumbe kwa mkono wa nabii Agabo kwenye matendo ya mitume ishirini na moja anaitwa nabii, angalia ishirini na moja. Eh? Eh? moja ni kumi na moja ni kumi na moja aliitwa nabii kumi na moja sio ishirini na moja kumi na moja alizungumza. Kuna, kuna sehemu nyingine walizungumza tena ishirini na moja mstari wa kumi mstari wa kumi na kumi na moja. Agabu, okay. Alitabiri sehemu mbili. Sehemu ya kwanza ni Matendo ya Mitume kumi na moja ishirini na tatu hadi thelathini Uliona hiyo? Hello, e, alitabiri hapo ishirini na moja hadi thelathini ishirini na nane hadi thelathini Agabu alitabiri mara ya pili mbele ya Paulo, Matendo ya Mitume ngapi? ishirini na moja mstari wa kumi na kumi na moja. Tunaweza kusoma basi tulipokuwa tukaa huko siku nyingi, nabii mmoja jina lake Agabo akashuka kutoka Wayahudi. Alipotufikia akautwaa mshipi wa nani? Wa Paulo, akajifunga miguuni na mikononi, akasema roha Mtakatifu asema hivi, hivi ndivyo Wayahudi wa Yerusalemu wa watakavyomfunga wa mtu mwenye mshipi huu, nao watamtia katika mikono ya watu wa mataifa. Ka tayari alitabiri ya itakachompata nani? Paulo akienda wapi? Yerusalemu, nani wapi? huko kwa wayahudi Yerusalemu. Yes, hivyo ndivyo wayahudi wa Yerusalemu watakavyomfunga mtu mwenye mshipi huu, kwao alisema as a divine inspiration kusema mambo yasiyokuwepo na kusema yatakuja kutokea. Okay, tumeona hapo aliitwa nabii Agabo. Sikiliza vizuri, nabii Agabo. Wengine walifanya hivyo hawakuitwa na nabii, hawakuitwa nabii. Angalia ishirini na moja tatu hadi nne, juu yake tu hapo, ishirini na moja tatu hadi nne, mistari miwili. You see the difference. ishirini na moja tatu hadi nne, unasemaje? Tusome wote ishiri na moja tatu, nasemaje? Moja, mbili, tatu, twende eh? Jamani, mbona mnaumwa natulipona wenye uhai wa nne na wazee ishiri na nne waseme sasa. Moja, mbili, tatu, twende! Ni sauti zenu hizo. Moja, mbili, tatu, twende. Na tulipoona Kipro tukaiacha upande wa kushoto Tukasafiri mpaka Shamu, tukashuka Tiro, kwa maana huko ndiko merikebu yetu itakavyoshuka shoho. Eh, tukiisha kuwaona wanafunzi, tukakaa huko siku saba na akamwambia. Petro Paulo kwa uwezo wa Roho asipande kwenda Yerusalemu. Kwa aliyesema hapa ni Agabo akaitwa nabii, wengine wamesema hapa wakaitwa wanafunzi sasa Hey, walitoa wali unabii wakasema usiende Yerusalemu. Kitu hicho hicho akaconfirm another person lakini amuita nabii Agabo. Kwa nini wanafunzi wameitwa wanafunzi hawa wajaitwa manabii nini? Unaweza kufanya unabii na usiwe nabii? oh, oh, oh, oh, okay. Nenda sita ishirini na moja hiyo nenda sita na tisa hadi tisa ishirini na moja hiyohiyo sita hadi tisa nasemaje? sita, na baada ya kuagana tukapanda merikebuni. Ehe, sauti jamani na saba inasemaje? hata tulipomaliza safari yetu kutoka Tiro tukafika wapi? Tolemai tukafanya nini? Tukaamkua, hicho ni Kiswahili cha Kenya au cha pwani ya Kenya? Kuamkua sio lugha ya Kiswahili kwa, kama mimi nikiandika Biblia nyingine kwa ya kwa ono, kusalimia, au kuamkia jamani, tusiamkuane tuamkiane, sawa. tulipokuwa tukaa huko siku nyingi okay. Wa? Saba, hata tulipomaliza safari yetu kutoka Tiro tukafika Tolemai tukawamkua ndugu, tukakaa kwa siku moja. Asubuhi yake tukaondoka tukafika Kaisaria, tukaingia nyumbani mwa Filipo. Mefika wapi? Asubuhi yake tuanze nane. Asubuhi yake tukaondoka tukafika Kaisaria, tukaingia nyumbani mwa Filipo mhubiri wa Injili aliyekuwa mmoja wale saba, tukakaa kwake Mtu huyo alikuwa na binti wangapi? Wanne. ilikuwa ya kazi gani hapo? Jamani, naweza kwa, huwezi kutabiri kama wee sio bikira. Haleluya! Sasa <laughs> jamani, kwanini sasa ameweka hapa? Tuachane naye sindio? Eh, mabikira <laughs> akafanyeje? Waliokuwa wakitabiri hawajaitwa manabii. Alikuwa na mabinti waliokuwa wakitabiri, lakini Agabu ameitwa nabii. Okay, pay attention to this, aleluya. Kwa mtu anaweza akasimama akaspik as revelation, lakini asijiite nabii ni katikati ya ibada watu wanapokusanyika, alafu mtu anapofasiri na kutoa unabii, hiyo inaitwa nini? Unabii, lakini haimfanyi kuwa nabii. Ko nabii lazima church imwidentify. Ao unapoona kwenye Wakorintho wa kwanza kumi na tano hiyo kuanzia tano tunapojifunza na unabii manabii kao, kuna manabii kwa maana ya tukio unalofanya at the time t unapofasiri lugha halafu katoa jambo la kuwajenga ndugu, tunaita unabii. Haiqualify moja moja moja kwa moja tuseme ana ofisi ya kinabii kwa hiyo mwamini mchanga anaweza akatoa unabii yes, mwamini mchanga anaweza wakaitwa nabii hapana. Unaona hata, hata, hata kwa mfano Matendo ya Mitume tisa kumi hadi kumi na nane kuna nabii, kuna mtu mmoja alipata u ufunuo kabisa. Nani? Anania, sawa eh? Akapata maono ya wazi, anaitwa naye mwanafunzi na, mmoja jina lake nani? Anania. Hawakumwita nabii, mmoja jina lake Anania. Unaona pale, baadaye mitume ambao walikuwa well, well trained walikuwa wanaitwa prophets. Kwa hiyo mtu ambaye ananena kwa lugha naitaka hiyo TIP. Tongue interpretation and prophecy. Mtu anapotoa profesi anafanya kazi kama nabii na kuwajenga ndugu, lakini we don't call them immediately manabii, sababu lazima wawe stable kiasi kwamba wanaweza kufundisha vizuri nini message. Tunasema they are matured now. Aleluya, aleluya, aleluya! Kwa hiyo kwenye Wakorinto wa kwanza kumi na nne tungesemaje, kunena kwa lugha, kufasiri na kutoa unabii ilikuwa ni kwa ajili ya waamini wote wadogo maana yake ambao hawajaimarika, wachanga na wale imarika, inatumika mara nyingi kwenye kanisa la mahali, alafu naita they are prophesying, they are prophesying kwenye 14:5, lengo ni kwa ajili ya kuedify, kujenga kanisa, kuimarisha kanisa, kwenye 23, kwa kwanza, kwanza 15, 14 ni 14, sorry, ishirini na tatu hadi hadi thelathini na moja ameweka utaratibu wa kunena kwa kwenye kanisa la mahali. Ambapo sio lengo la session hii. Kwenye namna ambao wanatakiwa wa wanene nawafasiri hasa kwa ajili ya kuwajenga wengine, kwenye kufasiri yale maneno unayotoa kwa ajili ya kuwajenga wengine, tunaita nini? Unabii. Sawa sawa, unabii at that time anayenena anaitwa nani, eh? Anaitwa nabii, lakini sio ofisi. Ni kwa sababu ananena wakati huo, anatoa profesi sawa, ndo maana Kwenye, kwenye kumi na nne thelathini na mbili anasemaje? Roho za manabii huwatii manabii. Alikuwa anasema katika kunena kwa lugha na kufasiri na kutoa unabii, we are in control. Ndio maana huwatii manabii. so, mtu akinena kwa jamani, jama zenu tu, tufunge ibada? Hapana, huyo hata ajui maana ya unabii. Mungu anasema nasikia harufu ya dhambi. wow. Haleluya. Okay, aleluyak unabii au nabii tunasemaje sasa? Tunaweza kuwafanya Samaria hapa leo. Unabii au nabii tunasemaje? katika Agano la Kale, unabii maana yake nini? Ni kuprofesy about Jesus na kazi yake, ambayo Yesu ameritareiti, ameichukua hiyo kazi kama ofisi yake na kuwaambia wanafunzi wake na watu waliokuwa Yerusalemu na Samaria Itua, Yesu aliitwa prophet kwa sababu alikuwa na misheni yake ya kuzungumza habari za yale ambayo manabii walisema. Maana ya kwanza tumesema unabii ni wale wazee wa gano la kale waliotabiri sini sawa? Namba mbili ni nani? Yesu mwenyewe katika huduma yake ya miaka mingapi? Mitatu duniani sawa? Namba tatu ni waamini waliokomaa sawa. Nani Rose janielewa eh? <laughs> Okay. Umeelewa ya kwanza ya kwa manabii wa Agano la Kale walio tabiri ambao Yesu anayokana kwa wanaitwa manabii. Sawa eh? Hiyo ni seto. Good. Okay. Umeelewa maana ya pili ya kwamba Yesu mwenyewe aliitwa nabii. Lakini alirithare the same message ya manabii wa Agano la Kale. Sawa? Okay. Umeelewa kwamba wale waliofundishwa na Yesu ambao tunaita mitume, tunasema ni mature believers. Sababu, so, ndio maana wamepewa kazi ya kwenda kuhubiri. Walitwa pia manabii. Yes. Na tumesoma kwenye wiki iliyopita wanaitwa mitume na manabii au mitume ambao ni manabii so, sawa. Hiyo ni ngapi? Hiyo ya tatu. Alafu ya nne ni nini? Nabii at instant, nabii wakati wa kutoa unabii kwenye kanisa la mahali. Yaani tumekupa mic hapa ukaanza kutuhudumia ukafasiri ukaanza kutujenga. Sawa? So, that time ni nani Nabi, lakini you don't become a prophet as office until you are a matured believer, iko sawa eh? Kwa kuna instant prophet, prophet by maturity. Hello eh? Anaye determine mtu aitwe nabii wetu kwenye kanisa la mahali ni nini? Uongozi wa kanisa la mahali, kama ambapo mitume anaye decide kwamba huyu ni mtume ni nani? Kanisa la na mahali, wakimtuma kwa ajili ya kuwahudumia nani, watu wengine mahali fulani. Kipimo cha haya yote ni nini? Ni ujumbe wa Yesu Kristo kupata mateso, kufa, kuzikwa na kufufuka siku ya tatu, na matokeo yake ambayo ni nini? Ondoleo la dhambi, kufufuliwa, eh ondoleo la dhambi, jamani ondoleo la dhambi uzima wa milele au msamaha wa dhambi kukaliwa na roho kuhesabiwa haki kufanyika watoto wa Mungu au wana wa Mungu na mengine yanayofanana na hayo. That is about prophecy and prophet. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Okay, can you prophesy? Yes. When in the gathering of the believer, can you become a prophet? A prophet Yes. When? When you mature as a believer. Mwone kwa practical ya leo ni, we can call prophet the man we use in the local church we call them prophet. Na kazi ya prophet Yesu ametufundisha ni nini? Kufundisha, kwa the teachers of the word can be called prophet. Wazee katika kanisa la mahali wanaweza kuitwa manabii, wanaojitaabisha kwa hilo, fanya nini kwa ajili ya neno, usishtuke kwa mmoja jfg akaitwa nabii <laughs> nauliza tu is he matured enough? Is he teaching others sawa, so, eh? ko lazima kwa kwalifai nafasi ya wazee wazee, kwa maana ya they are well trained na wameanza kupewa majukumu ya kuwajenga watu wengine. Aleluya, tumeelewa mpaka hapo, eh? Okay. Old Testament prophets wanaitwa prophet kwa sababu gani? they Yesu aliitwa nani? Nabii kwa nini? Sababu aliretarate ujumbe wa unabii wa manabii wa Gano la Kale na kuutimiza. Mitume waliitwa manabii kwa nini? Sababu alikuwa na ubiri wa habari za Yesu na mitume waliwaita wa, wanafunzi ambao wako machua, wakawaita nini? Manabii. Lakini mwisho tuna manabii katika kanisa la mahali, wakati wa makusanyiko wanaponena kwa lugha, kufasiri na kutoa unabii. Ndo maana anasema roho za manabii hutii manabii. Maana yake anaweza akafanya kwa utaratibu kiasi kwamba yes, anaweza akatoa nabii huyu akaacha akaendelea mtu mwingine. Umeelewa? Sasa ndo maana eh, ya roho za manabii hutii manabii, maana yake haiko shagarabagala. Unaweza kaelewa kutokea Agano la Kale mpaka wapi? hata kama ndo asema nataka nijue kupima manabii. Unapimaje? naangalia kama unabii wao utatimia? Eh hey, eh rudi huko, unaenda kupotea, unaenda kupotea sababu, hata spirit of divination, roho za utambuzi, inapatia maelewa eh ya yeah. roho za utambuzi zinapatia, lakini you check the doctrine. mtu atoa unabii ukatokea, check the doctrine, ikiwa strange mark and avoid, simple like that, wala usichukue mbaya kumpiga Sio osio kuwaua to destroy nani hayo kuepuke kabisa, ndio kuwaua huko na waepuka kabisa eh. Sio kuwaua physically acha, hmm. Mwanamke mchawi aishi, achukua mawe na hata kumpiga, tupo hapo peto, ata Musa atakwambia ulielewa kweli? Unajua shida yao ndugu aliyopiga wa wanawake mawe, sijui. Kwa hiyo amefanyaje? Nimekopi tu sawa, meshaelewa sasa. Sawa eh? Sawa yeah. Kwa hiyo ukiwakuta wanafundisha, nabii anafundisha hivi. Ah, nabii unatakiwa ukikaa tu sema I see. Mm. I can see now, kuna mtu hapa hapa anasema, hiyo ndo ofisi yangu, siwezi kufanya ngine chochote. Nikisimama tu naanza kuona, nabidi control hiyo, simama tu naanza kufanya nini? Kufundisha. Tutaona baadaye. Tukianza maombi hapa utatuonyesha. Sawa eh? Eh, kama kuna njaa inakuja tutatuambia, sawa? Eh, eh tujiandae. Hivi njaa akiambia inakuja mnafanyaje? Na mshahara wako ni ule ule ambao hautoshi. Unaweka akiba? Eh. Sa so, wengine hawakuweka akiba ilibidi aende kwenye sehemu ambayo kuna kanisa lina na mpunga mrefu, wakakusanya wapeleke wapi? Yerusalemu. Tumeshaelewa eh? This is simply about prophetic. Prophet and prophetic Swali mmeelewa? Mnaswali mmeelewa? Mnaswali au mnachukua ile mnaswali kwamba mnaswali, yani kusali. I have a question? No. do you understand? Yes, simama kwa miguu yako, itakuchukua dakika mbili tatu ili kumshukuru Baba.