Haleluya! Kwa hiyo tumeona Yesu ambaye alifanyika mwili Emmanuel, kwa ajili ya kumkomboa mwanadamu au kumwokoa mwanadamu kutoka kwenye dhambi. Shida ilikuwa nini? Dhambi ko. Kuna jambo moja ambao Wakristo wanatakiwa kuwa nahaka nao ni nini ondoleo la dhambi. Kwa sababu hiyo hata malaika mwenyewe ameshasema, tukasema si kwa matendo mtu awaye yote asija kajisifu. Ndo maana Paulo anamwandikia Timoteo, Tito, Tito tatu mstari wa nne na watano Tito tatu mstari wa nne na watano nataka tusome kidogo hiyo alafu nikuonyeshe paulo alipomwambia tito juu ya habari za wakofu wetu tatu mstari wa nne na watano nataka ufungue tusome wote tito tatu mstari wa nne na watano tito tatu mstari wa nne na watano tito tatu mstari wa nne na watano umefika aha moja mbita tuende lakini wema wake Mwokozi wetu Mungu. Pause. Pause. Lakini wema wake Ko, tunachozungumzia hapa nini? Ni kazi inatokana na nini? Wema wake ni wema wako wa ndugu yako wa babu yako wa mjomba wako wa nani? <laughs> tunavi tuanze hapo, maana unaweza, huwezi, unaweza usielewe kama wema ni wa nani. Nikisema yaani, jamani, alivyonitendea yule mtu kwa kweli, hii ni wema wake. Unajua namaanisha nini? Sikustahili. Temanake? Una, unamaanisha nini sikustahili? Kwa katika wokovu ni kazi ya wema wa Mungu. Wokovu ni nini? Kwa Mungu ni mwema kwa sababu ametuokoa si ndio? Yeah. Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu akaweka koma. Akasemaje? Na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa. Angalia upendo wake. Upendo ni pale ambapo unaangalia una mahitaji ya mtu mwingine sio binafsi. Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa, akasemaje? Alituokoa. Kwa hiyo ni wema wake, ni upendo wake uliofunuliwa kwa wokovu. Maana yake nini? Ni wema wa Mungu na upendo wake uliofunuliwa au unaojulikana wazi, haujaficho. Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa. Maana kuna mmoja umbe mmoja tunaimbaga, ni wema wake Mungu, ni wema wake Mungu. Si mimi tu, si akili zangu, ni wema wake Mungu ko pale. Unaweza ukasema sio wema wangu, sio jitihada zangu, sio matendo yangu, ni wema wa Mungu. Lakini wema wake Mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa. Kwani hiyo ni nukta? Hapana, hapo hakuna nukta. Nawenyewe mnaonaje? kuna nukta na koma, maana yake inaendelea. Actually maelezo ya haya yako wapi? Mbele. Lakini wema wake Mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa, akasemaje? Si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi. Oja kwanza, taratibu, turudie hicho kipengele tu. Leo napeleka chekechea, eh? mwendo wa kurudia, tuseme wote si, akamgeukia jirani yako mwambie si, sasa mwambie uliotenda wewe awonya ii, twende nataka mwambie jirani yako usoni, moja mbita twende. Amekuelewa? Mwambie umetolewa kwa nje ya boksi, au bado uko ndani ya boksi? Kwa wokovu, sio matokeo ya nini? matendo ya haki tuliyotenda sisi. Ingekuwa hivyo, isingekuwa, lakini wema wake Mwokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa isingekuwa hivyo lakini kwa sababu ni wema wa mungu <laughs> ni upendo wake kwa wanadamu uliofunuliwa alituokoa namna hiyo kwa, wa, pa, ikifika swala la wokovu hamna jitihada ya mwanadamu huu uh, ni wema wa mungu na upendo wake hasa utarudi yohana tatu kumi na sita kwa maana jinsi mungu aliupenda ulimwengu hata kamtoa mwanawa pekee ni upendo wa mungu Mungu anatupenda, Mungu anatupenda, Mungu anakupenda. Unajuaje? Alikuokoa, alikuokoa si kwa sababu ametea kufanya, bali asemaje? Bali kwa rehema yake. Unajua, matumizi ya neno rehema inaondoa kabisa jitihada ya mtu. Neno rehema ni Kiswahili ambacho kwa watu wengine bado ni kigumu, lakini kwa lugha rahisi kabisa ya neno rehema ni nini? Huruma. Si ndio eh? Sema huruma, kuona mtu alitaka akupige kibao akasema nimekuhurumia nsije nikakua. Mele manake huko ni kumrehemu mtu rehema, rehema. Hata ukiangalia neno la Kigiriki la rehema pale ni neno zito kabisa. Ngoja nilisome hili. Nafikiri neno eleos kama nakumbuka vizuri, Tito tatu, tano pale Kware, but according to his mercy. Neno mercy ni eleos, E L E O S, maana yake ni nini? Ni kindness or goodwill A, niseme Kiswahili kirahisi the afflicted. The afflicted. Kama nitapate Kiswahili kirahisi, maana yake ni huruma unayemwonyesha mtu ambaye hajiwezi kabisa. Sawa eh, mtu mwenye changamoto chungu nzima. Kwa ikifika swala la wokovu, mwanadamu ni helpless, hajiwezi Hakuna mwanadamu anayeweza kujiokoa, isingekuwa kwa rehema za Mungu, si ndio, eh? Isingekuwa kwa rehema za Mungu, isingekuwa kwa rehema za Mungu. Kwa mwanadamu ambaye hajaokolewa yuko helpless, hana msaada. Kwa wokovu ni kusaidiwa na Mungu. Mungu anakuletea msaada, msaada ambao huwezi kupata kwa jitihada zako. Ni ibilisi tu anayewadanganya watu ya kwamba ukijitahidi utaokoka. Ni ibilisi na ibilisi huyo anakuwa amevaa kola au suti au viatu vikali, na anasimama, ndugu, tujitahidi twenda mbinguni, jitahidi uokoke, jitahidi, pambana, pambana mbinguni sio lele mama, huwanaambia ni lele babu hmm, hmm, sio lele mama nini, lele babu hmm. Umegundua eh? Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa, alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyotenda sisi, bali kwa rehema yake. Mwambie mzako ni rehema yake Bali kwa rehema yake. hakuna mtu anayeokoka kwa jitihada zake. Kwa cha kwanza unachotakiwa kuelewa kama Mkristo ni kwamba sikujiokoa, siwezi kujiokoa, sitajiokoa, nimeokolewa. Yesu ni nani? Bwana na mwokozi wangu. Mpe heshima yake. Usiingilie kazi yake. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Yesu ni nani? Bwana na mwokozi wako. Neno bwana pana yake ni mtu miliki, mtawala, mwenye nguvu. Bwana yeye ndio yuko in charge. Ndio lugha ya Kigiriki pale bwana, kurios. In charge, kurios. Ikifika swala la wokovu, nani yuko in charge? Yesu mpe heshima yake Sema asante Yesu. Asante Yesu kwa kuwa bwana wangu na mwokozi wangu. Haleluya. Kwa Yesu sio bwana shamba, ila ni bwana ambaye ni nani? Mwokozi wetu. hmm. Haleluya. Unaweza wakawa na bwana shamba akakusaidia shambani. Hii swala la wokovu Bwana ni mmoja tu. Yesu. mwokozi wangu wow. Ko, matendo hayatumiki kumwokoa mtu mm -mm. Matendo ni mwenendo waliookolewa, matendo mema ni zao la imani yetu. Ko hatuokoki, hatutendi matendo mema ili tuokoke, tunatenda matendo mema kwa sababu fanya nini? Tumeokoka. Waefeso mbili tuliosoma pale mstari wa kumi anasemaje? mbili kumi Waefeso mbili kumi twende pale, afu nikuonyeshe matendo yanakaaje, kwa matendo yana sehemu yake, lakini hayatumiki kutuokoa. Aefeso mbili mstari wa tisa mstari wa kumi huku jua amesemaje? lakini si kwa matendo, ili mwanadamu yeyote asije akajisifu. Alafu anasemaje? tumeumbwa kumi, nasemaje, maana tu kazi yake Tuliumbwa wapi? Katika Kristo, tutende matendo mema. Kinachoanza nini, matendo mema au kiumbe kipya? Kwa tuliumbwa katika Kristo. matendo mema ni nini? Ni effect, ni zao la kiumbe kipya. Kwa kumbukumbu, kumbuka Yesu alisemaje, ufanyeni mtu kwa mzuri na matendo yake yatakuwa mazuri. Kwa kwa nini tunatenda matendo mema? Kwa sababu sisi ni nani? Kiumbe kipya, ndani ya kiumbe kipya ameumbiwa asili mpya, matendo mema gatakubushana. Jamani, enenda kwa Roho, enenda sawasawa na asili yako. Hatusemi oko tenda mema ili okoke. Mm -mm, tenda mema kwa sababu umeshafanya nini? Umeshaokoka, umeshapokea roho wake. Enenda kwa Roho maanake kwa msaada wa huyo Roho, anza kuishi maisha ya Kikristo. Tuko sawa? baga we Haleluya. Kwa, tumeokolewa kwa neema kwa njia ya imani, ambayo haitokani na nafsi zenu, wala si kwa maneno, wala si kwa matendo, mtu awaye atasije kujisifu. Kwa maana tu kazi yake tuliumbwa katika Kristo, tutende matendo mema. Kwa hiyo hatujaumbwa kwa, hatu kwa matendo mema, tumeumbwa tukiwa na matendo mema. Iko sawa? Iko sawa? Ndio maana Paulo anapowaagiza watu ambao wanaiba wakiwa kanisani anawaambiaje? Mwibaji asiibe tena, bali afanye kazi iliyo halali kwa mikono yake apate kitu cha kumgawia mhitaji. Maana yake nini? Aenende katika upendo. Kwa nini? Upendo hautafuti mambo yake, na huo upendo unao kwa nini kwa sababu tumaini alitayarishi warumi tano tano kwa kuwa pendo la mungu limemiminwa ndani yetu kwa huyo roho tuliyepewa sisi ko nini ambacho umepewa kwanza ni roho roho ndio anayezaa nini upendo ndio maana galatia tano ishirini na mbili anasemaje tunda la roho ni upendo tunda ni effect. kinachoanza ni mti au tunda eh? Nimesikia mtu amesema tunda kinachozaa ni mti au tunda eh? Kwa tunda ni nini ni matokeo ya nini ya mti ndio maana Yesu alisemaje kaeni ndani yangu ili mzae matunda kwenye nini Yohana kumi na tano msipokaa ndani yangu hamwezi kuzaa matunda. Kwa kuzaa matunda mema ni matokeo ya kuwa ndani ya Yesu Kristo Mungu anachofanya kwanza uwe ndani ya Yesu Kristo. Wangapi wako ndani ya Yesu Kristo? Wangapi wako ndani ya Yesu Kristo? Sema, matendo mema ni asili yangu. Sitendi na tendo mema ili niokoke, natenda matendo mema kwa sababu nimeokoka, kwa sababu nimeokoka. Sitoi sadaka ili nipeleke mbinguni, ninatoa kwa sababu ni raia wa mbinguni ni tabia ya raia wa mbinguni. Haleluya ye yeah! Yote unaofanya ni tabia ya asili uliopokea katika Kristo, asili ya Roho sio asili ya mwili, asili ya Roho si kwa, kwa matendo si kwa matendo. Na ndio maana kitu ambacho cha kwanza kilinivuruga wakati najifunza Injili ni kuona Kornelio anahubiriwa Injili. Wajua Kornelio alikuwa na matendo mazuri ndugu zangu. Kornelio, yule mzee ana wa kwa maana ya matendo perfect. Lakini unajua mtu akiwa na matendo mazuri na hajamwamini Yesu Kristo ni mchafu mbele za Mungu. Hajanielewa. Nimesema hivi, kinachoanza kwa Mungu ni matendo au hali ya ndani? Koo mtu ambaye ana matendo mema na hajamwamini Yesu Kristo ni msafi mbele za Mungu. So lazima kwanza hali yake ya ndani ibadilishwe. Kumbuka mti kwanza uwe safi. Matendo ya mitume kumi. Siku ya kwanza anasema habari in fact mtu alini challenge akasema Kornelio alikuwa ameokoka kabla hajakutana na Petro Unajua, Paulo, Petro anamwambieje? Amwamini Yesu ili apate ondoleo la dhambi. Nikasema dhambi zipi hivi? <laughs> Unajua, dhambi ya kwanza ya mwanadamu sio matendo yake, na naambia dhambi ya kwanza ya mwanadamu sio matendo yake. Ni nini? Kuto kuamini. Naomba niulize Adamu alitenda dhambi? Mbona mnajibu kama si amjasoma Biblia? Adamu alitenda dhambi? Okay. Alivunja amri ngapi? Tajeni zile dhambi ambazo wakristo nazwaga nene. dhambi nene nene Okay. Emtajie dhambi ya kwanza. Ningeshangaa usingeanza na uzinzi Okay. Adamu alizina nani? Mbona amnijibu? Adamu alizini na yeye mwenyewe, au na mke wake, walikuwa ngapi tu? Okay. Ko Adamu alizini na mke wake au sio? Na kuna wajinga wanasemaje ule mti wa katikati, wakatafsiri kwamba ni nini? Sasa ngoja nikuambie, hivi Adamu kutembea na Hawa ni uzinzi? Ni dhambi? Wangezaaje wakina Kaini Mungu, Mungu. Zaeni mkaongezeke. Wazaeje? E, <laughs> Wazae hivi. -mm. -hmm. David. Toto wangu wa kwanza amepatikana. Miujiza ni halisi. mm -hmm. Debora, mke wangu, watotowetuwawili hapa hata kufanya nini? Dhambi. nacheka kama mmeelewa? Mmeelewa maana yake, kwa dhambi ya Adamu na Hawa haikuwa amri ya kwanza, amri ya pili, amri ya sita. Waliiba, walishuhudia jirani yake uongo, walitamani punda wa mtu, vitu vyote vokupale sivyao, vya kwao ko, okay, alivunja amri ya ngapi? Kwa sababu ukitaka kujua tafsiri ya dhambi halisi inabidi uanze wapi? Mwanzo. Mtu wa kwanza alitenda dhambi gani? Sababu usipojua hiyo, ujui tafsiri ya dhambi kama Mungu anavyo tafsiri. Sababu neno dhambi maana yake rahisi kabisa ni kukosa shabaha au kukosa lengo, hamartia kwa Kigiriki. Hamartia, ha ma rt Hamatia shabaha ilikuwa ni nini? Mungu amewambia, chagueni hiki, wakachagua hiki, ikaitwa nini? Dhambi, msile kwo. Ilikuwa nini? Mimi nikikwambia pita njia hii, hautazama hata kama kuna maji, ukakataa kupita, maana yake nini? Hauniamini, sini sawa? Sini sawa? Alafu mwingine akakwambia, hapa ambapo pamekauka ni salama, ukapita, unamwamini nani? huyo kwa dhambi ya kwanza ya mwanadamu sio uzinzi, sio kuiba, sio kuchukia, sio kuchukua vitu vya jirani yake, ni kukataa kutii neno la Mungu au ni kukataa kuamini kile ambacho Mungu amesema. Dhambi ya kwanza ni hiyo. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Kwa dhambi ya kwanza leo ni nini? Kutomwamini Yesu Kristo. Kwa, tukienda uinjilisti, tunawaambia watu wafanye nini? Waache dhambi ya kwanza. Maana yake nini? Wamwamini Yesu Kristo, si ndio? Si ndio? Si ndio? Kwa kama walikuwa natafuta dhambi ya kwanza ya Adamu ni hivi, sio hata kula hapo, sio sio issue, maana wengine wanafikiri ni maepo, walikula hivi, ukachukua tu hapo ukaling'ata. Uh, Mungu anasema nimechukia umeng'ataje? Yepo yani, hey, Mungu anasikia, anasikia asira kwa mtu kunywa kula tunda eti ko ishu. Tunda ni lugha ya picha tu, lakini tukio lenyewe ni kutokuamini. Iko sawa? Narudia tena, tunda ndo lilikwaza, tunda ndo limkosesha hawa, tunda ni nini? Kosa ni nini pale? Unbelief, kutokuamini. Alidanganywa, akasikia sauti ya mwingine, akakataa kumtii Mungu, akataa kuamini kile ambacho Mungu alimwambia, ahadi ya Mungu ambayo imeandikwa katika Mwanzo mmoja, hakuamini alivyoambiwa. Bwana asifiwe. Nimefanya uchambuzi kidogo wa kitabu cha Mwanzo nitarudia tena sijui mwaka gani lakini <laughs> nitarudia tena, nilifanya mpaka sehemu ya kumi na li, su, mbili na nikachambua sura ya kwanza ya pili na tatu siku sura ngapi? Tatu. sura ngapi? Kumi na mbili. sura ngapi? Tatu. siku ngapi? Kumi na mbili. Nikawaambia nitarudi tena, kwa nikirudi naendelea sehemu ya kumi na tatu. Aleluya! <laughs> kwa hiyo cha kwanza ambacho kilikuwa kinaitwa dhambi ni kuto kuamini Unbelief. Unbelief. Wangapi anamwamini Yesu? Wangapi anamwamini Yesu hapa? Wangapi anaamini kwamba alikufa kwa ajili ya dhambi zao? Wangapi anaamini kwamba alifufuka ili awahesabie haki, na kwa sababu amefufuka hamngalimo tena kwenye nini? Dhambi zenu. Haleluya. Tunaelewana mpaka hapo? Jambo la msingi sana, kwa Cornelio alikuwa ni mzee mwenye familia yake nzuri kabisa hana matatizo na mtu, mombaji, yaani yale mambo ya kidini ambayo wachungaji wanapenda watu wao wafanye alikuwa anafanya vizuri. Tusome wote tuone, lakini Cornelio oh! hajaokoka. Kwa hiyo inabidi usikilize vizuri wimbo upo, ni mwaitege, kama umeelewa, kwa sababu kuna sehemu inaweza kashinda kufanya kazi. Alimbaje utanitambuaje kama nimeokoka? utanitambuaje kama nananini? Yesu, tazama matendo. Matendo angeenda kwa Kornelio angesema ameokoka eh. So, matendo ya Kornelio ni perfect, ni mwa mtu ya watu iko fresh, lakini ikiwa hajamwamini Yesu Kristo, dhambi zake zimemganda. Alo alo oya, niwaambie ndugu zangu za wa Kristo, dhambi za mwanadamu ni ngumu sana kuondolewa na mwanadamu kwa matendo yake niliambia sehemu moja, dhambi zako nimwambia mtu mmoja hivi, dhambi zako ni ngumu sana kuziondoa, hata ukitwangwa kwenye kinu, ukakamuliwa haziondoki. <laughs> Hata ulie machozi kuanzia Mwanza mpaka Dar es Salaam, yakapita kama maji kuelekea Dar es Salaam, dhambi zako haziondoki. Mekumbuka sio kulia na kudhihi kujidhili kuinama kunyenyekea, kama humwamini Yesu Kristo, dhambi zako zafanya nini? Zinakaa. Ninakwambia hivi, dhambi za mwanadamu hakuna kitu chini ya mbingu inayoweza kuiondoa. Ilibidi mtu atoke nje ya mbingu aje afe kwa ajili ya dhambi hizo, umeelewa? Hiyo ilibidi atokee mtu mwingine ambaye sio katikati yetu, msafi Asiye nawa, asiyenukia dhambi, akaja akafa kwa ajili ya dhambi zake. Maana yake dhambi za mwanadamu zinadai nini? Mauti. Hazidai kilio, hazidai sadaka, hazidai kondoo, lazima afe. Mshahara wa dhambi ni nini? Mauti. Mungu alisema ukila hakika utakufa. Maana yake usipoamini, mauti ipo lakini Yesu akaja, kwa sababu mshahara wa dhambi ni mauti, na ili iwe na nguvu ilitolewa dhabihu iliyo bora, Yesu Kristo. Haleluya! Sio sawa eh? Kwa Cornelio alikuwa ni mtu ambaye anajitahidi kwa matendo yake kumpenda Mungu, kufanya mambo mazuri. Tusome mstari wa kwanza, nikuonyesha baadhi ya vitu. Moja bila, twende Palikuwa na mtu Kaisaria, unajua Kornelio, habari zake zimeandikwa vya kutosha ili usipate pa kukimbilia. Mungu tazama, ninatoa sadaka. Mungu tazama, nimeomba sana. Mungu tazama, ninasaidia watumishi. Mungu tazama, ninasaidia yatima na watoto, sijui watoto yatima na. Mungu tazama, hao ninaomba uniokoe. Anakuambia ukitaka kuokoka mwamini nani? Bwana Yesu. Nitakupa mfano miwili ya kusaidia. Kornelio wa kwanza Cornelio. In fact, Paulo Petro alipoenda kwa Wayahudi akasema Cornelio alikuwa hajaokoka. Nitakusomea, tuanze. Palikuwa na mtu hiyo kengelea kwetu au ndalia kwamba muda wamenye umefika ah. Uvumilivu ni tunda la Roho. Haleluya, atakayevumilia mpaka mwisho pia atakayeokoka. Ataokoa kwenye nini? Eh, muktadha <laughs> sio kwenye dhambi, anasema okay, hapo palikuwa na mtu Kaisaria, jina lake Cornelio, akida wa kikosi uh -huh. Angalia, anaitwa mtu mtaua. Mtaua sio Mkristo, maana hata Waislamu ni wataua, sio kachanganyikana. neno utaua utaua inatokana neno devote devotion devotion, maana yake nini? Kwa mfano, kwa Waislamu, anaoshika swala tano ni nani? Wataua, hawakosi kipindi, lazima wapige ngapi? Tano. Ndo utaua devotion. Mtu ambaye iko devoted kwenye imani, amejitoa kwenye imani, sio aliokoka, alikuwa mtaua, eh Mchaji wa Mungu hata kumcha Mungu pale ni kumwogopa tu Mungu hivi. Najua kuna mtu anaogopa kumtenda Mungu dhambi, lakini bado amwamini Yesu eh? Eh? Yeah, hapo wengi. Okay, kwani wengine mliokoka hapa mlikuwa ni kwa sababu mlikuwa mnatenda dhambi sana? Hapana eh? Hapana, lakini ulipobiriwa unjili uliamini Yeah. Mchaji uh -huh. Asemaje? Mbona amwende yeye na nyumba yake yote uh -huh. Mbona yaani Luka amenukuu kila kitu mpaka utowaji wake. Luka hajaacha kitu, naye alikuwa akifanya nini? Akiwapa watu sadaka nyingi, nafanya nini, na kumwomba Mungu daima kwa maombi, alikuwa anafanya a yeah. Alafu asemaje? Akaona katika maono waziwazi wazi, kama saa tisa ya mchana, he, malaika wa Mungu akimjia na kumwambia Cornelio. Hata maono walikuwa anaona. Kwa, malaika wa Bwana wanaweza kumtokea mtu. Yeah. Yeah. ambaye siomwamini <laughs> unafikiri malaika anatokea waamini tu, mm -mm. Nikuulize kitu Watu wa Sodoma waliona, malaika walioenda Sodoma waliona, eh, walikuwa wameokoka? mm -mm. kwa hiyo uh, ukisoma hivi unasema hivi, mtumishi umeongea na malaika. Ah, mimi tangu niokoke sijaongea na malaika. Wewe ni mtumishi wa Mungu, mimi sitaki kuhubiria Injili, nihubirie wewe maja. Kwa nini, anaonekana kama Mkristo safi Ngekuwa leo watu wangesema huyu ni Mkristo kamili. Anatoa sadaka. Anawapa watu wengi sadaka. Eti jamani, hakosi ibada. Sio yeye tu na familia yake amewaleta kwenye ibada. Haachi mtoto nyumbani. Ni anafunga nyumba, wote twende kanisani. Mnyenyekevu mtu wa watu. Lakini unamwitia Petro Kornelio ili iweje? Unaona kama ana matatizo, eh? Jamani, kwenye kila uzuri wa binadamu ulimwenguni, kama hamwamini Yesu ana matatizo tayari. Hilo ni tatizo la kwanza. Mwambie mwenzako kuwa na kila kitu kizuri, tabia nzuri, na umwamini Yesu hilo ni tatizo kubwa. Unajua, mtu kama Kornelio akija kanisani, anawezekana akapewa uongozi. Hamjanisikia eh? Leo kwa namna makanisa yanavyoongozwa leo, Kornelio akija kanisani ni mzee wa kanisa. Hamjanielewa? Kornelio yule aliyekutana na malaika akija kanisani leo anapewa cheo mzee wa kanisa, idara ya misioni na uinjilisti anapewa, na idara ya nini kusaidia yatima, miradi na ya nini na nini, kwa sababu anaonekana ni Mkristo safi. Angalia shiti yake. Aleluya. Lazima ujue kutazama vitu kwa jicho la nani? La Mungu. Ukija JFG haleluya, kanisani kwetu, hata kama ulikuwa ni askofu wa hilo kanisa ulilotoka, ukifika unaenda kwenye seli, unaanza kufundishwa wokovu ni nini. Seli, yaani, kwa mfano mtumishi wa Mungu Pastor Joyce akisema kwanza, leo nimekuja kujiunga na kanisa la JFG Mwanza, akaja Mwanza chap sema mpeni tawi sasa. Ngoja basi, sasa tofauti yake ni kwamba amekuwa akijifunza kwa muda mrefu chini yetu, lakini angetokea pale hatumfahamu, akatuonyesha mapicha ya kusanyiko lake, tuko mia mbili, haleluya. Nina chini yangu kuna wachungaji mia mbili, haleluya. Akafika pale akasema, mtumishi, unaona, akasema yeah, tunakupa nini, tawi tapale semehi, hapana, hakuna kuashumu. Unamwambia cha chakwanza, anza na ukombozi reloaded, tukutane tufanye nini, tujadili. Umeelewa nini? maana mtu sema, kukombolewa ni nini? kukombolewa kwenye laana za ukoo <laughs> asema, kwa wokovu ni nini? Unajua bwana, haya mambo eh, eh. Wokovu ni kuhamia kwenye dini iliyochangamka. Wokovu ni kutoka kwenye dini, na hapa anawaza wengine ambao hawaimbi mapambio. Wokovu ni kuhamia kwenye nini, mahali ambao pamechangamka. Iliambiwaga mimi hivyo, nyie mnaimba liturugia. Akasema e, nyie hamjaokoka nikamuuliza mtume, liturugia ni nini? Akasema liturugia ni kuimba nyimbo za taratibu. Akasema hiyo umetoa wapi neno liturugia? Maana yake nini? Utaratibu. Nikamuuliza nyie mkiingia ibadani, nini kinaanza? Akasema tunaanza maombi, alafu inafuata praise, halafu inafuata wimbo wa kuabudu taratibu, alafu tunamkaribisha mtumishi, alafu akimaliza anaomba, alafu tunatoa sadaka, alafu tunaagaenda nyumbani. Mnafanya hivyo kila mara eh? hiyo ni liturgia. Kuna, nyie mna liturgia tena. Liturgia yako ni kali, maana haijaandikwa kwenye vitabu. imeandikwa wapi huko? kama mnaanza ibada saa ngapi? saa nne. mnamaliza saa ngapi? saa saba. hiyo ni nini? liturgia Ukishindwa maana ya jambo, unaonekana mjinga mahali ambayo utaiwa kuyo mjinga. Haleluya, haleluya! Kwa kama mna ratiba tu mnafuata hiyo ni nini liturugia? <laughs> kuna mtu hapa hana liturugia? Hata nyumbani kwenu una liturugia. <laughs> saa mbili mwisho wa kuingia nyumbani, liturugia, utaratibu <laughs> ukitukia litaji kwenye lugha ya asili ni nini? Oda, kipi kianze kabla ya kingine? Kwani hapa hamna liturugia? Hapa mnaona praise ndo anaanza, mnaomba praise na simama, sema liturugia. Kama upendi makanisa yenye liturugia hama hiyo, si ndio liturugia tayari, utaratibu. Haleluya, umeelewa eh? Koo eh. Kuokoka sio kuhama kwenye kanisa lenye liturugia uende kwenye kanisa lilochangamka. Kokoka ni kumwamini Yesu Kristo, haleluya! Kumwamini Yesu Kristo, haleluya! Kumwamini Yesu Kristo, haleluya! Sio kuhama kwenye kanisa moja kwenda lingine. M -m. Ni kuhama kwenye, kutoka gizani kuja nuruni, kutoka mautini kuja uzimani, kutoka ndo mtoto wa ibilisi kuwa mwana wa Mungu. Ondokuokoka nani amehama namna hiyo? yeah. Kunaweza ukahama kwingine kote, wama na nyumbani kwenu, kama umwamini Yesu Kristo, upo pale pale ulipokuwa kabla hujahama. Sema na muamini Yesu Kristo, nimehamishwa kutoka kwenye ufalme wa giza na kuletwa katika ufalme wa mwana wa pendo lake ambao ni ufalme wa nuru Amen. Yeah. Kwa ile ni jambo la msingi sana jambo la msingi sana kwa hiyo. Ni imani ndio inayokoa. Okay, kwa Kornelio ana nini? Tuangalie Kornelio asemaje, mstari wa nne asemaje? Akamtazama sana akaogopa, akasema kuna nini Bwana? Akamwambia sala zako na sada zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za Mungu. Naomba niulize, nini kimefika? Ni yeye au sala na sadaka? Yeye yuko wapi? Kumbuka ni malaika anaongea eh? <laughs> hatukuoni wewe tunaona tu sadaka. Mtumishi, unajituma sana, lakini wewe ni mtoto wa jehanamu bado. Watu wanashukuru kwa kuwapa sadaka. Asawa Mungu mbariki yule mtumishi. Sadaka zinafika kabla yako, lakini watafuta nani afike? Cornelio afike. Cornelio ndo hajafika, lakini ngoja uambie mambo yako pasayo, au sio Imaji, mtu anayefanya mambo hayo bado anamwambia kamtafute Petro akwambie mambo ya kupasayo kufanya. Emwambie jirani yako usilale, usikie hii. Mwambie usilale, usikie hii. Anaambiwa amtafute Petro, aje amwambie mambo ya kupasayo kutenda. Anafanya mambo mazuri, ndio lakini, kumbe kuna kitu kime misi kime misi nini? Imani imaji, mpaka malaika anataka kumleta Kornelio na Petro pamoja. Maana yake ilihitaji nguvu za Mungu kumtoa Kornelio kwenye kuhisi ana dini na ana matendo mema, na pia kumsaidia Petro kwenda kwake, kwa sababu Petro angeambiwa habari za Kornelio angekataa. Ni mzuri kabisa u, lakini namba mbili, yule ni mtu wa mataifa na wayahudi na mataifa walikuwa ruhusi kufanya nini? Kuchangamana. Ko, fast forward, ameshaonyeshwa alivyomwema wakati. Yani Mungu fundi! Asante kwa ile huduma ya malaika. Wajua malaika hawahubiri Injili, ila malaika anatengeneza mazingira ya nini? Ya Injili. Unaona hicho kitu, ndio maana alichokifanya walichezewa clip mbili tofauti kwa, la, kwa sababu Mungu, sikiza, Mungu anapowasiliana na wawe, na wewe anawasiliana na wewe kwa level ya ufahamu wako, iko sawa. Kornelio aliona malaika waziwazi. Unajua, mtumishi wa Mungu Petro, ilitokea nini? Ilipofuka saa ya kula chakula, akijaiva akapanda darini, naonekana Paulo alikuwa na, Petro alikuwa anapenda sana kuomba darini eh? anapenda upepo. Wakati unaomba haleluya nguvu za Mungu zi ok. Kwa hiyo akaenda darini, wakati anaomba akafanya nini? Biblia inasema akazimia. Kuzimia maana yake nini? Alikuwa kwenye trance, hakuwa anajisikia tena, akawa kwenye maono. Wakati iko kwenye maono, akaanza kuletewa vitambaa sema vitambaa vyenye wanyama. Wanyama ni wale ambao Wayahudi wanaita nini? Najis. Ok, unajua kwa nini injili ilichelewa kwenda kwa mataifa? walibaki Yerusalemu kwanza, kwa sababu mataifa walikuwa wanaonekana najisi kwa nani? Kwa Yahudi. Kwa hapo, Mungu anamsaidia Petro kwenye maono, asiwaite mataifa nini najisi. Akamwambia, nilicho kitakasa usikiite najisi. Pale wengine wakafikiri alitakasa nguruwe. Pale pale alikuwa anazungumzi nguruwe? Alikuwa anazungumzi akina nani? Kornelio, sawa sawa, sio nguruwe Mm -mm. Yani, pale alionyesha manguruwe manini? Yes, ni kweli alionyesha wanyama hao, lakini Mungu alikuwa anatumia wanyama kufundisha nani juu ya mataifa. Petro akasikia kuna mtu anakuja kutoka Yafa kutoka nani, alafu akamfuata, akafuatwa na watu, wakamchukua alipofika nyumbani kwake. Angalia maneno ambayo alisema mtumishi wa Mungu. Haleluya, angalia maneno ambayo aliyasema. Mstari wa ngapi pale? Angalia mstari wa sita unasemaje? Some, somesia kwanza, yeye ni mgeni wa mtu mmoja nilake Simoni, mtengeneza ngozi, mtengenezaji wa ngozi ambaye nyumba yake iko wapi? Pwani. Anasemaje? atakuambia yakupasayo kutenda. Swala la msingi, alipoenda alimwambia mambo gani twende thelathini na nane kwa ajili ya kufupisha, twende thelathini na nane, eh. Alimwambia habari gani? Habari za Yesu wa Nazareti, jinsi Mungu alivyomtia mafuta kwa Roho Mtakatifu na nguvu, naye akazunguka huko na huko akitenda kazi njema na kuponya wote walionewa na nani? Na Ibilisi, kwa maana Mungu alikuwa pamoja naye. Akasemaje? nasi tu mashahidi wa mambo yote aliyotenda katika njia ya nini, Wayahudi na katika nini, Yerusalemu. Ambasemaje? ambaye walimuua wakamtundika wapi? Mtini. Anazungumza habari za Yesu katika kufa na kufa kwake. Mstari arobaini anasemaje? Huyo Mungu alimfufua siku ya ngapi? anahubiri Injili eh? Akamjalia kudhihirika. arobaini na moja si kwa watu wote, bali kwa mashahidi waliokuwa wamekwisha kufanya nini Anasemaje? Ndio sisi tuliokula na kunywa pamoja naye baada ya kufuka kwake kutoka kwa wafu. arobaini na mbili akatuagiza twahubiri nini watu pamoja na Cornelio, eh? na nakushuhudia kuwa huyu ndiye aliamriwa na Mungu nini mhukumu alio hai na wafu. arobaini na tatu anasemaje? Huyo huyo nani Yesu, huyo nani Yesu, huyo nani Yesu, manabii wote humshuhudia kwamba ni kwa jina lake kila amwaminie atapata ondoleo la nani, dhambi. Sema kila amwaminie pamoja na Kornelio yeah. Kwa Kornelio alitakiwa kumwamini Yesu ili apate ondoleo la dhambi, sio kujitahidi kutenda mema. Naomba niulize, yale mema ya Kornelio ni mambo mazuri? Yes, baada ya kuokoka anatakiwa kuendelea kutenda, yes. Lakini je, yale matendo yamemwokoa? Hapana, hicho mwokoa nini? Ni imani katika Yesu Kristo alikufa kwa sababu ya dhambi zake. Huyo Yesu manabii wangapi? Wote maana yake ni agano la kale, si ndio? humshuhudia kwamba kila amwaminie, mwambie mezao, kila amwaminie. Ko, ondoleo la dhambi linapatikanaje? Na kwa kumwamini Yesu Kristo. Umemwamini Yesu, umemwamini Yesu, umeondolewa dhambi zako hapo. Hey, wengine wameshangilia, maana wameelewa. Narudia tena. <laughs> Umemwamini Yesu, umemwamini Yesu, umeondolewa dhambi zako amen. Kwa hiyo unamuuliza mtu, umemwamini Yesu, dhambi zako kushne hii hiyo ndo injili. Huyo kama manabii wote wamepoint, wameshuhudia kwamba kila atakayemwamini Yesu atapata ondoleo la dhambi. Ndo kule walikuwa wanasemaje, kila atakayelitia jina la Bwana ataokolewa. Haleluya, haleluya! Kumwamini Yesu sio jambo la hasara. Ninakupa ondoleo la dhambi. Sema, dhambi zangu zimeondolewa kwa sababu ya kumwamini Yesu. Neno ondoleo ni sawasawa na neno msamaha, kwa sababu inatumia neno moja la Kigiriki, aphesis, aphesis, aphesis, aphesis, aphesis. Hiyo i nini? Msamaha wa dhambi tutaitafsiri baada ya kidogo, lakini taka uone Cornelio hapa. Kwa hiyo sura ya kumi na moja, Petro anatoa ripoti ya kilichotokea. Naomba tuende sura ya kumi na moja kuanzia mstari wa kwanza. Nataka tusome habari nzima leo mwaimi, tusome habari nzima leo. Tukimaliza hii habari tunaenda kula sawa sawa, eh? Tukimaliza habari eh, tunaenda kula habari za Kornelio naenda kula ila kama muda utakuwa hujafika tunaendelea. Haleluya! <laughs> okay. Tena ustari wa kwanza kwenye Matendo kumi na moja inasemaje? Basi mitume na ndugu waliokuwa katika Yahudi wakapata nini, habari ya kwamba watu wa mataifa nao wamelipokea neno la Mungu. Kwa hiyo Kornelio alikuwa bado hajapokea neno la Mungu Ko neno la Mungu ni lipi? Kutenda mema. <laughs> Kwa hiyo kama hajahubiriwa habari za ondoleo la dhambi kwa kumwamini Yesu Kristo hajasikia neno la Mungu. Aya, ni maneno ya shemeji, hata kama upendi sura yangu upendi na wa... Matendo 11 mstari wa kwanza kwani mi ndo nimeandika. By the way, unasoma biblia yangu wewe, ndio umekuja nayo hapa. E, msoma biblia yako, inasemaje? Kwa Kornelio, nakupenda matendo yake yote mema, hajawahi kusikia neno la Mungu. Unaichukulia hapo habari za Yesu fu kufa, kufa na kufuka wenzako, eh? wanaitwa nini? wanaita nini neno la Mungu <laughs> koye Petro alihubiri nini? neno la Mungu konte neno la Mungu, mateso ya Yesu Kristo na ufufuo wake na matokeo yake ambayo mtu akiamini anapata ondoleo la dhambi. Hilo ni nini? Neno la Mungu. Kwa hiyo tukimaliza kwenye mahubiri nyumbani kwako asemaje? na hili ndilo neno la Mungu. Neno la Mungu lazima liokoe mtu. Alafu akasemaje? na Petro alipopanda kwenda Yerusalemu, wale walio watohara wakashindana naye, wakati, wakati wanafunzi wanaokoka Kulikuwa na mchanganyiko. Kulikuwa na watu ambao walikuwa na utamaduni wao, walikuwa bado. Unajua kubadilisha watu sio rahisi eh? Ndio hasa utamaduni wa miaka wani, kwambie hata wazungu wakati mwingine wanaokoka bado wanapata shida na Waafrika kwa sababu ya nini? Utamaduni, si ndio eh? Ni mpaka mtu amebadilishwa na leo la Mungu ndiye aanze kuona Waafrika kama watu, iko sawa, iko sawa, iko sawa. Hiyo hata wa, Wayahudi walikuwa wanateseka mataifa. mm -mm. Na mpaka leo wanateseka wengi. Niliwahi kukaa porini kwenye kampu moja, Wayahudi walipokuwa wakija kambini, tulikuwa tunaambiwa tuondoe mashuka kwenye nani kwenye, kwenye, kwenye, kwenye vitanda, hawatumii mashuka ya pale mbugani, wanakuja na mashuka yao ujinga ambao alikuwa anaona. Unajua, bani kushika sheria inabidi e mpumbavu kidogo, sababu uleti shuka utaki shuka walolalia wa Afrika, watu weusi, mataifa, ila kitanda walichotengeneza wanalalia. Unaona, kama vile kuna unafiki fulani eh? Eh? Naondoa shuka <laughs> na godoro tunaliacha. Unaendeshwa na magari ya kwao tu, guide ni huyu na unauliza maswali, anakujibu yule. Ni nini simba? Kuishika sheria inabidi kwanza uwe mnafiki, mwambie za, inabidi uwe mnafiki, ndio maana hmm, kwenye sura ya kumi na tano Petro anasemaje, sio sisi wala wazee wetu waliweza kushika nini, hili kongwa maana yake hakuna mtu anayetimiza sheria perfectly ndo maana, <laughs> kwenye Warumi, kwenye Agalatia 2:16, tusome hapa, tutaendelea. Galatia 2:16, nasemaje? Nataka usome uone wa kwamba sheria haiwezi kumwokoa mtu. Sisikii watu wakisoma moja, bila twende, hali tukijua kuwa, uh-huh. Asemaje? mwanadamu ahesabiwi haki kwa matendo ya sheria, iko sawa eh? Asemaje? bali kwa nini? kwa imani ya Yesu Kristo. Asemaje? sisi tulimwamini Yesu ili tufanye nini? ili tufanye nini? ili tuhesabiwe haki kwa nini? kwa imani. Asemaje? wala si kwa nini? kwa matendo ya sheria. uh -huh. Amekatae maana, kwa matendo ya sheria maja, maana hakuna hata mmoja, hata wewe unayejitahidi, hakuna mwenye mwili atakaye hesabiwa haki kwa matendo ya sheria. Mstari wa ishirini na moja unasemaje? Sibatili neema ya Mungu, maana ikiwa, ikiwa haki inapatikana kwa matendo ya sheria, basi Kristo alikufa bure. Namba niulize, Kristo alikufa bure kwa? Kama tunaokoka kwa kumwamini Yesu Kristo na kushika matendo ya sheria, basi Kristo alikufa bure. Asema sibatili neno, sibatili pale, maanake siipotezei, I don't frustrate the grace of God. Sichanganyi na mafujofujo na mambo mafujo yasiyopasa, na ya iheshimu neema ya Mungu. Kwa nini? Ikiwa haki inapatikana kwa matendo ya sheria, basi Kristo alikufa bure. Lakini kutafuta kuhesabiwa haki kwa matendo yako ni sawa na kusema Yesu akufanya kazi yake vizuri. Una, unaelewa, eh? Unaziba sehemu ambazo Yesu alishofanya kufanya nini? Kukamilisha. Kwanza utaki kuimba yote alimaliza, si ndio eh? Kwa sababu yote hakumaliza, kwa sababu huko hapo unamalizi namalizia Unasemaje yote alimaliza, na bado unamalizia, unaongezea wewe? Ni kitenzi kiongezechi eh, eh, mwamie mwezake, yote alimaliza uongezei. Ukiongezea unamaanisha Yesu alizingua, na hayo ni matusi, kwani unamtukana Bwana. Umeelewa maanake una una unaimba yote alimaliza ali wokovu ali tuliupata. Alafu jitahidi uokoke. Sasa labda Wakristo wenzangu, mna wokovu tatu, kwamba uliokoka. Wengine wanasemaga wasemaga, waliokoka, wanaendelea kuokoka, wataokoka hmm. <laughs> Sasa yote aliyomaliza ni yapi? Mtu mmoja aliniambia, akaniambia, mtumishi, wewe ujue wokovu bwana huje. Wokovu maana yake nini? Tuliokoka, tunaendelea kuokolewa, tutaokoka. Kwa hiyo hii ya kwanza ni kianzio, inabidi utunze kianzio. Unapotunza kianzio, unapewa kimalizio. Kwa unaokoka mwishoni kwa maana yake hapa <laughs> confusion pa confusion over confusion. Acha kuimba basi, yote, yote alianza, yote alianzisha alianzisha, sasa tunaendelea, tutamalizia. Imba nyimbo za wokovu wako, kama ndio huo wokovu kamili hatukupata, tulipata kisehemu, tutamalizia. Ni mambo tu featuring, ina nini remix: wokovu mpotevu, wokovu wa kuanza, wokovu wa kuendelea, wokovu kumalizia. Wanaenda wanachukua mstari kwenye Mathayo ishirini na nne wanasema atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakayokoka. Wakati anazungumzia kutekwa kwa Yerusalemu, kubomolewa kwa hekalu na kuhamishwa watu kutoka mji mwingine kwenda mwingine na Warumi. Anaenda si tunavamiwa na Warumi? Wokovu sio kuvamiwa na Warumi, ndugu zangu. Haleluya! <laughs> Nimeanza kuchambua Mathayo ishirini na nne Daslam, mwisho wa dunia imeanza. Najua wengine wameshaanza <laughs> wame kusikiliza haleluya! <laughs> Watu wanasema vitu ambavyo havielewi. Kwa Yesu alikuja kuanzisha kitu ambacho hajakimaliza, au sio? Anakuja bwana sasa, iko sawa. Ikiwa haki inapatikana kwa matendo ya sheria, ningesema kwa lugha ya vijana leo, Kristo aliuza nyago. Siwezi kumwita mbwana wangu, aliuza sura. Yesu akuzimia msalabani, wa ndugu zangu. Narudia tena. Yesu akuzimia msalabani, alikufa kikweli, kweli. Akafufuka, akazikwa kikweli, kweli. Akafufuka kikweli, kweli. Na alichokitoa ni cha kweli. Haleluya. Haleluya. Tuelewana mpaka hapo, ndugu zangu. Alichokitoa ni cha kweli. Mwambie mwenzako ni cha kweli twende kwenye Matendo kumi na moja, tumalizie hapo kwa Kornelio. Tumalizie kwa Kornelio. Aleluya. Moja, mbili, tuende mstari wa pili unasemaje? Na Petro walipopanda kwenda Yerusalemu, wale walio watohara wakashindana naye, wakasema, uliingia kwa watu wasiotairiwa ukala nao. Hawa ni waamini waliochanganyikiwa Wapogo tu wana, wanaamini wanaamini, wanaweza kuokoka, lakini wengine hawawezi kuokoka. Wanaamini unaweza ukaokoka na ukapoteza wokovu, kwa hiyo unakuwa na wokovu kama Mandonga. Umeokoka kama umeokoka, na umeokoka kama hujaokoka vile vile <laughs> yaani umeokoka kama ni raia wa mbinguni na unajiandaa kwenda mbinguni <laughs> Hallelujah raia aliyezaliwa Tanzania anapambania Utanzania wake. Hivi kuna mtu anakuwa Mtanzania baada ya kulipa kodi, au analipa kodi kwa sababu ni Mtanzania? Niwaulize wafanyabiashara, mnalipa kodi muwe Watanzania au mnalipa kodi kwa sababu ni Watanzania? Kwa wale wengine wanaokwepa kodi sio Watanzania hivi eh? Unajua Utanzania unapata mara kwa, kwa mara kwanza kwa kuzaliwa. Na ndio maana kuokoka ni kuzaliwa upya, kuzaliwa mara ya pili, kuzaliwa katika ufalme wa Mungu, si ndio eh? Kwa unakuwa raia katika nini? Ufalme wa Mungu, haleluya. Tumalizie Cornelio hapa, anasemaje? Petro akaanza kueleza kwa, kwa nini? Kwa taratibu, maana tulieni, fanya nini, tulieni niwaambie. Akasema, ehe, nalikuwa katika mji wa Yafa nikiomba roho yangu ikazimia eh? Eh? nikaona maona eh? chombo kinashuka kama nguo kubwa inateremshwa kutoka wapi mbinguni, kwenye pembe zake nne, kikanifanya nini, kakinifikilia eh? nikakitazama sana eh, mstari wa sita, tukote, tuanze mstari wa sita wote. Nikakitazama sana nikifikiri, nikaona wanyama wa nchi eh? wenye miguu minne na wanyama wa mwituni na watambao na ndege wa angani, kila kitu eh Aliona kila kitu eh? Nikasikia sauti kiniambia, ondoka Petro, ukachinje ule. Myahudi kweli kweli unaambia ukachinje ule. Wanyama wa mchanganyiko. Anasemaje? Sauti kanijibu mara ya pili kutoka mbinguni. Alitaja mstari wa saba? Asi, wa nane, anasemaje? Nikasema hasha, Bwana, kwa maana kitu kilicho kichafu au kitu najisi hakijaingia kabisa kinywani mwangu. Hivi unajua naweza kabishana kwenye maono eh? Kwa sababu mtu akiwa mjinga, ujinga wake unakuwa mpaka kwenye maono atakayoona. <laughs> hata hujasikia? unajua, ukia... unajua ni kwa nini, ukianza unajua, ngoja nikwambie, mimi nimekutana na watu ambao baada ya kujifunza injili wakaacha kuota ndoto mbaya. Ina maana zile ndoto zilikuwa ni matokeo ya taarifa walizokula nini kichwani, zikakata Dada mmoja alikuwa akinieleza kwamba akiota ndoto anaamka kabisa, ameraruliwa mwili, amepambana, amechanachwana. Ni ndoto anaota siku moja. Nikaanza kumfuatilia nikamwambia, kwani unasoma kitabu gani saa hizi? Akanionyesha kitabu, kuna kamba zimefungwa hicho kitabu, imeandikwa namna ya kujikomboa wewe mwenyewe. Nikamwambia, shida yako ni hicho kitabu ni unajikomboa nini mwenyewe? mkombozi umemweka wapi? Pembeni utakiona, utapambana. Alianza kwanza kutokwa na usaa masikioni, anasoma kile kitabu, anaomba kwanza. masaa matatu ya vita, ninajitoa makaburini, ninajitoa ninajitoa, ninajitaa, ninajikwapua, ninajinyang'anya. Wewe akilala. mm. Mm. Mm. Mm. Sasa kama haya maombi yana nguvu? Mbona bado naota ndoto mbaya? Baada ya kukutana na mimi siku hiyo, nikamwambia naomba hicho kitabu akaninyima, akaondoka nayo. Usiku. Aliota ndoto saba usiku mzima. Na alikuwa very smart, anakumbuka zote, akaniandikia sha. Maana ni bingwa wa kutype. Ndoto zote saba akaniandikia. Unafikiri nilikuwa na wazimaliza? Hmm. Mimi napenda shida kwani. Nikisoma tusema moja. Read more, read more, sema nikasema, <laughs> nitakuja kufa hapa kusoma ndoto saba. Ndoto zenyewe zimejinyongorota, yaani akaamka yuko mtini, mtini karibu na pembe, akasimama juu ya dari, kwenye mto akasimama. Hii ndoto imejinyongorota. Wanjua, kuna watu unawapo watumishi tu kazi ya kutafsiri ndoto. Dawa ni kujifunza kweli, zikauke ndoto. <laughs> Imejinyongorota, yaani imekaa hivi mara treni haikumalizika, akatokea maiti, maiti akatokea, na marehemu gafu, akamwona baba yake, akajikuta yuko shule ya msingi, mwalimu wa hesabu anamchapa amepata efu, ndoto moja. Nakwambia kuna watu wanateseka, wewe shukuru Yesu umeokoka. Sahizi u sahizi, ungekuwa unakuja hapa, umeanguka tangu tuanze maombi, ungeshaanguka ungesha garagara -gara, ungesha pauka na suti yako na nguo yako ulionunua gali, kwa sababu ume, umejaza nini makorokoro huku. Nakuambia hivi huku, huku kukijaa makorokoro huu mwili utautesa sana. Unautesa mwili, hawezi hata kusimama nusu saa ukapendeza. Siku hiyo usianguke, siku umeangushwa na nguvu za Mungu, ujui ni nguvu za Mungu, ujui ni pepo, ujui ni hofu, ujui ni jini upo tu na we, kila Jumapili lazima ugaregare, kila Jumapili, na jana ulikombolewa, ulitolewa pepo Jumapili ukatolewa. Yaani wanasema tu tumwabudu Mungu wao ndio wa kwanza kwenda chini, miaka na miaka alitoki. <laughs> Alitoki kwa sababu kuna uchafu una... na unajua namna ya kufukuza nzi nzuri, sio kupiga dawa. Wewe niwafundishe namna ya kufukuza nzi vizuri, sio kupiga dawa. Safisha maeneo, iko sawa? Ukiona nzi, maana yake kuna harufu, kuna kitu kimeoza, kuna kitu kinatafuta. Kuna ukipata kidonda, nzi wanakufuata eh? Ukipona maana yake nini? Ukiona pepo linamwangusha mtu kila wakati, kuna mataputapu anakula Si ndio? Kwa pepo mchafu amtokapo mtu, anaenda anatafuta mahali alafu, akiona hakuna, anarudi kwenye nyumba yake tena kucheki, akakuta nyumba yake iko kama mwanzo empty, haujaweka chochote. Anachukua anachuka wengine wake ngapi? Saba, wanaingia. Kwa kutoa watu mapepo bila kuwafundisha Injili, unajua maana yake nini? Unawaongezea mapepo. Kwa nini? Injili ikiingia yule mtu anaanza kujenga stamina zaidi ya nguvu za giza, lakini anakuta umemwambia pepo toka, alafu umemwambia pepo limeshatoka, usiogope tena eh? Eh, nenda kwa amani. Hana Yesu, hana roho, hana imani. Jumapili ijayo atakushangaza, atakuja na kijiji, yaani kabla hujamaliza, yaani tungekuwa hatufundishi kwa amani, maana ka haleluya katikati ya ibada mimi nimekuja kuhubiri au kusumbua, kusumbuliwa. Bwana <laughs> asifiwe. Watu hata wasikilizi neno tena. Na amekuja amesimama. Tunaacha kujifunza habari za ukombozi, unaanza kuhangaika. Kwa sababu gani? Ulipo mtoa kwa siku ya kwanza ukumwekea kitu kingine. Nyumba bado iko nini? Wasi. Anasema mimi nimetumuliwa kwa mmoja chukua, wajumbe wangapi? Saba, tuingie nane. Ukitimua hao saba na hujaga kitu, unakuja wangapi? sumetoa <laughs> saba. Awe ujamweka neno, hujamweka kwenye darasa la Bible study. Ujampeleka kwenye seli, ujaanza kufundisha kila alicho kufanya Yesu, ili aamini apokee roho, awe na uzima wa milele. Nyumba bado ni empty, ngoma inaanza upya. Jumapili ijayo atakuja na wengi zaidi. Kwani unafanya biashara mchungaji anakuwa anafanya nini? Demon Multiplication Program, DMP, sio dayosisi ya mashariki na pwani, ah -ah. ni Demon Multiplication Program. Every Sunday more demons, Every Sunday more demons, kila Jumapili mapepo mengi zaidi. Anayeanguka ni ule yule dada Amina. Hallelujah. Haleluya. Sasa watumishi, kwa sababu hatujui muhimu wa kufundisha neno, nasema ibada ilikuwa na mafuta sana kwa sababu dada Ashura alianguka, dada Amina alianguka, dada Neema alianguka, ambao wameanguka pia wiki iliyopita kwa ukianza kusema fire wakaanza kuanguka, ukasema nguvu za Mungu ziko hapa. <laughs> Ukitaka kupima nguvu za Mungu kwenye huduma yako angalia watu naowalea, nguvu za Mungu zinapimwa kwa muda mrefu. Cheki kazi yako, miaka mitatu miaka mia nne, watu ambao umewafundisha miaka miwili hawana ujasiri hata wakukemea pepo wenyewe, miaka minne hawawezi hata kuhubiri injili mtaani. Umemwambia anzisha seli, hawezi, yuko tu pale, ambia tu Baba sema neno. Nyumbani kwao pepo likilipuka, ni simu tu, Bwana asifiwe apostle bwana, hapo jirani yangu na pepo limelipuka, naweka loud speaker ukemee. Mimi nivunje? miaka mitatu uniwekea loud speaker, nikemee? Nakukemea na wewe <laughs> Yesu mwenyewe aliwakemea wanafunzi wake, nitakaa na ninyi mpaka lini? Maanake unapokaa na mtu muda mrefu, anatakiwa anza kusimama, afanye kama nani wewe sasa wachungaji, tunajisikiaje vizuri kutegemea kitenzi kitegemezi. Kila mtu kwenye makanisa yako yote kumi na saba wanapiga simu kwako kwa kwa askofu kukemea pepo, askofu mkuu. Haya shindwa. Na asintoke. Okay. Unakufa umetoboka koo. Sio Yesu anakutesa, sio kazi ya Bwana inakutesa, ujinga wako unafanya nini? Unakutesa. Za watu, weka darasani, fundisha, waimarike, wakapige kazi kama wewe. Na usikae kanisa ambalo mchungaji ataki ufundishe kama yeye, toka hilo, sio kanisa. Every pastor, kila mchungaji anatakiwa kujifunza kuduplicate watu kama yeye, ambao ukisikia apostle ayupo, awepo, mtu anaweza kusimama hapa na kufundisha hivi bila shida asipopatikana. Sikiliza, hata kama mlikuwa mnagaragara hapa na hicho kitu hamna, kazi yangu ni hasara Siku yake kuzaa. Bwana wetu alipoondoka, aliacha majamaa, walipiga mji ni kama vile ajafa. Yani, haleluya! Angalia, watu walikuwa wanaendelea kuvuka ya Injili, ilikuwa inachanja mbuga ya Yesu. Akamwambia hiyo Kayafa, nikiondoka, utaona nguvu ikitokea hapa mjini, utaona mawingu ya mbinguni. Unafikiri alikuwa alikuwa mawingu? Ah, ah. Alikuwa anazungumzia watu, atakuwa kwa fire mjini. Naongea na, na watumishi wa Mungu hapa Tengeneza watu kama wewe, na hiyo ni kwa kufundisha. Weka watu darasani, weka watu darasani. Bwana Yesu asifiwe! Bwana Yesu asifiwe! Bwana Yesu asifiwe, asifiwe! Yeah. Nisikie tu ah! shuhuda tulipoenda uinjilisti niliponya mtu alikuwa na mafua, niliponya mtu alikuwa na kansa, niliponya mtu alikuwa na ukimwi, niliponya mtu alikuwa na mapepo, niliponya mtu, nilifufua mtu, nilitoa mtu, takasa mwenye ukoma. Hiyo ndo usikie kutoka watu walioko chini yako. Baba, baba, yule mtu uliyemtamkia neno amepona. Baba, inferiority complex. Yaani wewe ukiponya mgonjwa wakati sipo inanichosha nini? hiyo sema. So, glory to God. Nguvu iliyoponya si yangu, ni ya Yesu iliyoko ndani yangu, na iko ndani yako. Ndio maana kufundisha kwamba Yesu ameweka vitu ndani yako ili uweze kutembea navyo. Sikwambi mimi ni mafuta kwa mafuta ya Bwana. Nimewahi kukwambia, nimelala mlimani muda gani, nikapewa huduma. No, unajua uwezi kuwa na huduma kama hii. Unajua sisi ambao tulilala mlimani, sisi ambao tumesoma vitabu arobaini na saba, sisi ambao tuna mafuta ya tofauti. Umewahi kusikia nikitaja mimi Biblia nasema hata Paulo anasemaje? Hatujihubiri sisi wenyewe ila nani? Kristo yakuwa ni Bwana kwa utukufu wa Mungu, ili wewe umwone Kristo kama Bwana wako na mimi navyomwona Kristo kama Bwana wangu wote mimi na wewe tumfananie yeye, yeah. Hii ni nafasi ya heshima iliyopewa na Mungu kukuhudumia wewe sasa hivi kesho unaweza ukaapo hapa ukahudumia watumishi wa Mungu pia. Unajua kwa nini? Kwa sababu ni kwa roho yule yule. Kila mtu ana hudumu kwa nguvu apewazo na Mungu. Na hizo nguvu zinapatikana juu ya kila mwamini. Ila ili tusigongane, anakuwepo kiongozi wa seli, kiongozi wa kanisa la mahali, kiongozi wa, wa, wa klasta, kiongozi wa kanisa. Lakini kila mmoja wetu ni muhubiri wa Injili. Kila mmoja wetu anakimbiza mapepo. Anasemaje? Na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Wewe ni mwamini yeah? Ishara ni kila mwamini, sema mimi ni mwamini, ninazo ishara. Kwa ishara sio kwa apostol, askofu, mtume, ni wote waaminio. Tunao waamini ndani ya nyumba hapa, tunaowaamini ndani ya nyumba hapa, tunawaamini ndani ya nyumba hapa, tuna watu wanaomwamini wa wa wa wa wa wa Yesu Kristo hapa. Yeah. Turudi kwa Cornelio, tumesema tuamalize habari hii ndo tutaenda, si ndio? Mbona habari inapanuka? Hebu nishikilieni kwenye ulimwengu wa roho. Tulikiwa mstari wa ngapi? Wanane nasemaje? Nikasema hasha Bwana, kwa maana kitu kilicho kichafu au kilicho najisi akijaingia wapi kabisa kinywani mwangu <tutuwa> msaa tunasemaje? Sauti kanijumu mara ya pili kutoka mbinguni, anasema alivyovitakasa Mungu usivinene wewe najis. Kwa nani ambaye alikuwa anaonekana najis na Petro? Cornelio na familia yake. Umeshaelewa sasa eh? Kuondoa nguruwe pale sawa? Tafuta <laughs> mstari mwingine wa kusimamia kwa ajili ya nguruwe wako, sawa? Eh, <laughs> kama anapenda kitimoto, usitumie mstari. Kitimoto hapa ni nani? Cornelio. Hallelujah. <laughs> <laughs> Okay, mstari wa kumi na moja asemaje? Wa 10 asemaje? Jambo lile likatendeka mara ngapi? Mara tatu. Maana yake Petro alilazimishwa aelewe mara ngapi? Tatu. <gibu> jambo lile likatendeka mara tatu, kisha vitu vyote vikavutwa tena juu mbinguni. 11 anasemaje? Na tazama, mara hiyo watu watatu wakasimama mbele ya nyumba tulio kwamo, walio tumwa kutoka kwangu. Kutoka wapi? Kaisaria. Kaisaria alikuwa na kanani Cornelio, kumniambia asemaje? Roho akaniambia nifuatane nao. Roho ameniambia. Unaona, alipoambia eh, eh kwa mnapopingana, mnapingana nani? Roho aliyeniambia nenda, Roho akaniambia nifuatane nao, nisione nini? tashwishwi. Ehe, ndugu hawa sita nao wakaenda pamoja nami, tunaingia katika nyumba ya mtu yule, akasemaje? Akatueleza jinsi alivyomwona malaika aliyesimama nyumbani mwake na kumwambia, tuma watu kwenda Yafa ukamwite Simoni aitwae Petro. Naomba usome namna Petro alivyoandika lugha ya malaika yule, mstari wa kumi na nne unasemaje? Atakaye kuambia maneno ambayo yatakuokoa wewe na nyumba yako. Mbona yatakuokoa? Kwa Cornelio na nyumba yake walikuwa hawaja okoka. Kinachookoka ni nini? Kinachookoa nini? Maneno ya Injili. Injili inahubiriwa kwa nini? Maneno, lakini na nguvu ya kufanya nini? Ya kuokoa nyumba nzima na Cornelio ikaokoka. Iko sawa? Sasa mshaelewa sasa, sasa sawa sawa? Sawa sawa. Kwa hicho ndicho kilichotokea Injili iliyohubiriwa ni Yesu Kristo, aliyepata mateso, akafa, akazikwa, akafufuka siku ya tatu. Alipohubiri habari hiyo, wale watu waliamini, walipokea Roho. Tena Paulo Petro akasemaje? Nao walijazwa Roho kama tulivyojazwa siku ile ya Pentekoste. Mungu hakuweka tofauti kati yetu na wao. Maanake injili haibagui mtu, injili ni ya kila mtu, kwa Myahudi kwanza na Myunani pia wote wanaokolewa na injili moja. Naomba niulize swali. Kornelio alikuwa na matendo mazuri, ndiyo. Matendo yake mazuri yaliyomwokoa? Hapana. Matendo mazuri ni mazuri, ndiyo. Yanatumika kumwokoa mtu? Hapana, mwamini anatakiwa kuwa na matendo mazuri ndio. Kwa nini anakuwa na matendo mazuri? Kwa sababu amekwisha kuokolewa. Anafanya ili aende mbinguni? Hapana, anafanya kama raia wa nini? Mbinguni. Anafanya ili ana uzima wa milele? Hapana, anafanya kwa sababu ana uzima wa nini? wa milele. Uzima wa Mungu unakuinspire kupenda, unakuinspire kutenda matendo mema. Hatutendi matendo mema kwa sababu tunaogopa kwenda jehanamu. Sisi sio raia wa jehanamu, sisi hatuogopi moto, maana moto sio sehemu yetu, tumevuka kutoka hukumuni, tumeingia uzimani. Huku Wakristo wengi wanatenda matendo mema ili wasiende jehanamu. Wakisikia injili yetu, sasa itakuwaje? Sababu sisi hatutendi matendo mema ili tukwepe jehanamu. Jehanamu tulikwepa kitambo. Hmm, hakuna hatari iliyoko ndani ya mwamini maana Yesu ameiondoa hatari. Aleluya! Ndio maana Yesu ni Mwokozi, ametuokoa kwenye hatari ya dhambi na matokeo yake, pamoja na mauti yake. Iko sawa, iko sawa. Kwa kutenda mema ni jambo zuri, yes, linaokoa? Hapana, weka matendo yako mahali pake. Kwa hiyo, kama huu ni okovu na huku ni Ukristo, na hapa ni kabla sijaokoka. Maana yake matendo yangu hapa yatanileta hapa? Hapana. Kitakachonileta hapa ni nini? Imani. Nikifika hapa nikiamini, nikitenda matendo mema, sitendi ili nirudi kwa, kwa ndani ya Kristo. Niko ndani ya Kristo, ndo maana anenda kama Kristo. Haleluya, tumeelewana mpaka hapo? Haleluya. Haleluya. <laughs> Hivi ndugu zangu, mnanielewa hii ndio injili ya nani? Ya Mungu. Hata hata mimi ningetaka niseme namna nyingine, lakini Biblia haisemi namna nyingine, inasema namna hiyo hiyo <laughs> ikisema haki inapatikana kwa imani, mimi natakiwa niseme ndiyo Bwana. Nikisema huyo Yesu manabii wote hushuhudia. Kwa nini tofautiane na manabii wote? huwa mai ya kwamba kwa jina lake kila amwaminie atapata ondoleo la dhambi. Kwa mtu akimwamini, natakiwa kumwambieje? Umepata ondoleo la dhambi, Mungu amekusamehe. Asema na mimi nilikuwa jambazi sana, nimesema hivi, Mungu amekusamehe. Nilikuwa kiongozi wa makahaba, nimesema hivi, Mungu amekusamehe. Niliua watu wengi, nimesema hivi, Mungu amekusamehe nilikuwa nauza bangi. Nimesema hivi Mungu amekusamehe. Mungu ameondoa dhambi yako. Kwa nini? Umemwamini Yesu. Nimemwamini Yesu, ninauzima tele, ninauzima tele, nimemwamini Yesu, praise Nina uzima tele, nina uzima tele, nime mwamini Yesu, nime mwamini. Simama kama ndugu yako imba, nina uzima tele, nime mwamini Yesu, nina uzima tele ni