Haleluya. Tunalo jina lenye nguvu, tunalo jina lenye nguvu, haleluya yeah. Mwandishi wa mithali akasema jina la Bwana ni ngome imara, wenye haki hukimbilia na kukaa salama haleluya. Anasema wao wanataja magari na wengine wanataja mafarasi, lakini sisi tunalitaja jina la Bwana Mungu wetu. Ina maana kuna nguvu katika hilo jina haleluya Nguvu ya kuokoa, nguvu ya kuponya, nguvu ya kufungua, nguvu ya kuweka huru. Haleluya, haleluya, haleluya, haleluya! Kwa sababu ya hilo jina, tunayo mahitaji yetu. Kwa sababu ya hilo jina, tunao mahitaji yetu. Kwa sababu ya hilo hilo jina, hatupungukiwi na kitu chochote. Haleluya, tunayo mahitaji yetu yote, tunawezesha, kwa sababu ya hilo jina tunashinda kila siku kwa sababu ya hilo jina. Tunaimarishwa kwenye afya zetu kwa sababu ya hilo jina. Tunavuka vipingamizi vya adui kwa sababu ya hilo jina. Haleluya, unajua jina la Yesu. Unajua mwandishi wa mithali anatupa kuona ya kwamba jina la Yesu sio tu kwamba limetuokoa, ila linatulinda, linaendelea kufanya kazi kwenye maisha yetu. Mungu tunajua Mungu ni, ni, Mungu ni very loyal. Aanzishi akuanzishi mahali alafu anakuacha anaendelea na wewe haleluya, haleluya, anaendelea na wewe. Ndio maana akasema jina la Bwana ni ngome imara. Akasemaje? Mwenye haki o, kilichokufanya kuwa mwenye haki nini? ilo jina sindioe? Kwa hiyo mwenye haki bado analihitaji jina lilomfanya kuwa mwenye haki, sindio eh ina maana baada ya, angalia angalia, usalama wa kwanza wa hilo jina ilikuwa ni kusalimisha katika wokovu, si ndio eh? Lakini ukishakuwa mwenye haki, hilo jina bado ni mahali pako pa ngome. Wajua ngome ni mahali ambapo watu wakiwa vita vimewaka, si ndio eh? Vita vimewaka. Umewahi kusikia, umewahi kukutana na, na mbwa mtaani ukaanza kumkimbiza akakimbia akakimbia akakimbia, alafu akaingia kwa nia geti, akageuka akakuangalia. Yuko kwenye nini? Ngome, yuko mwenye mahali pa usalama. Anasema yaani, ukifika mpaka kwenye ngome yetu, na mind you, hili jina ni jina lenye uwezo kuliko majina yote, alafu li ndo ngome yako. Mimi sio mtu wa kawaida, mimi sio mtu wa kawaida, mimi sio mtu wa kawaida mimi sio mtu wa kawaida. Ndo maana mwamini anao ulinzi kuliko ulinzi wa marais wote ulimwenguni. Changanya pamoja. Nimesemaje? Changanya pamoja. Mwamini mmoja hivi, ngoja niwaambie kitu. Wakati umesimama hivyo hivyo <laughs> ili, ili nikuchafue, ni ku, ni kidogo, sio kuchafua, kukasirisha, yaani nikujengee passion fulani Hivi Daudi alivyokuwa anasema malaika wa Bwana, kituo, wa Bwana hufanya kituo mzunguka, wakiwazunguka wa mchao na kuwaokoa malaika wa Bwana. Hivi najua malaika mmoja anaweza kwa msiku mmoja akamtifua majeshi yote ya ulimwengu, malaika mmoja. Okay, for the sake of learning, ni malaika wangapi walienda Sodoma na Gomora, by the way? Wawili, eh? atimbwili lake lilikuaje? Wangapi? Wawili, ili uanze kwa confidence na force iliyoko nyuma yako sindio, eh? mji mzima ulikula fire na walikuwa wangapi? Wawili. In fact kuna kuna kuna kuna kuna kuna kuna stori moja ambayo malaika mmoja alienda kwenye mji kama nitakumbuka namba sawasawa, ila, ilipigwa jazo ya somo la malaika. Ninawaambia nitafundisha na nita nawaonjesha tu, ilipigwa varangati moja matata sana. Nafikiri ilikuwa ni Ashuru Asiria. Uh, malaika mmoja alipiga watu laki moja themanini na tatu, kama sio na tano, laki moja mmoja alafu, ni kwa siku moja. Malaika mmoja sema, malaika mmoja, watu wangapi? Laki moja, alinyanyua upanga akasafisha laki moja themanini. Malaika mmoja, usinichukulie poa mwanangu, <coughs> mmoja. Anyway, Yesu alivyokamatwa, alivyokamatwa <laughs> In fact, wajua Yesu hakukamatwa kwa sababu alikuwa wiki. Udhaifu wake ilikuwa ni dhambi zetu, sio udhaifu wake. Ko, alijisalimisha kwenye mauti kwa ajili yetu, sio kwamba alishindwa cha kufanya. Tunajuaje hiyo? Kwanza, aliposema tu mnamtafuta nani, ni mimi, wakaanguka. yetu kusema ni mimi, I am, I am. Najua jina la Mungu, eh? Ni mimi Bum, flat hajagusa mtu, wakanyanyuka tena. Yajua watu wengine, wajua kutokuamini ni bangi, yaani mtu, mtu. Mimi nakwambia, ukiangukia popote usiangukie kwenye kutokuamini. Ingekuwa ni mimi, baada ya kusema ni mimi nikaanguka nikinyanyuka, unaijua marathon, nitampita Kipcheino Kipchoge na Kipkipu nitaweka nita miguu nagonga hapa, lakini kuto kuamini inakublind. Akamkamata akamwambia nishikeni. Hii ni saa ya mkuu wa dunia hii kufanya mambo yake, kwa sababu saa yangu inakuja, ambayo nitafufuka Haleluya. Lakini akamwambia kitu kingine, Petro, Petro gentleman: bosi wake hawezi kushikwa hivi. Akachukua kisu cha paa akasema baba nina, nina sime hapa, si alikuwa Masai yule. Akaanza kula sikio la Petro, akuwa anatafuta sikio, alimkosakosa shingo, akaondoka na sikio. Sikio lilipoondoka chini, Yesu akamwambia rudisha panga halani wake. Akamwambia no, sisi sio kwamba tuna nguvu, hatulipizi baya kwa baya. Haleluya, kumbuka notes ndio kuambia iweni kama baba yenu anini wa mbinguni Akasema, by the way ningetaka ningemwomba Baba yangu aniagizie jeshi la malaika vikosi vingapi? kumi na mbili. Kwa average wakatio hiyo ni 12 battalion. Kwa average ni wanajeshi elfu tano na elfu tano mara kumi na mbili ngapi? elfu sitini. Achukua yule mmoja aliyepiga laki moja na themanini na tatu Alafu zidisha mara elfu sitini alafu watue pale, wanasema na wamekuja na vibatari kumshika Yesu. <coughs> mimi nakuambia, sio wangepigwa mapua, zingepigwa mpaka DNA, yaani unapiga mpaka seli zao, seli inapigwa moja baada ya nyingine, unachukua kucha unazichanachana. Yaani hao malaika laki moja elfu <coughs> sita ingekuwa vumbi. Kwa Yesu alikuwa anasema it's not that im not I'm, I'm weak. No, im in love, im in control, im controlling the kind of power I use I don't want to do evil. iko sawa, iko sawa, iko sawa. Akasema sio kwamba mimi niko weak, no, nimeamua kujitoa. Kwa ajili hiyo tunalindwa na nguvu za Mungu, haleluya, tunalindwa na nguvu za Mungu na malaika wa Bwana hufanya kituo akituzunguka sisi na kutoko. Ndo maana unaweza ukalala usingizi mzuri kabisa, na ukaota ndoto, unakunywa maji masafi, sio unakunywa vitu vya ajabu. Ukarelax na uko peke yako kwenye nyumba, ukisikia vitu vinatembea juu ya bati, sema tembeeni, amna shida, tembeeni. Ukiamka asubuhi, seme watakuwa wameniachia kitu. Hawezi kukuachia kitu chochote, wale Ukisikia wachai wanazunguka nyumba, sema mnaongeza idadi ya watu wanaonilinda pamoja na malaika. Unahamka asubuhi unakuta wamechora chora kwenye nyumba pale, unasema n wame, <laughs> wamekuja kufanya decoration hapa, no fear at all, kwa sababu tunalo jina jina la Yesu, jina jina la Yesu, jina jina la Yesu, jina, jina, la Yesu, jina pewa hilo jina jina, wakati wa wasalimia watu watano, mwambie yo, Jina la Yesu, ayuko peke yake, analo jina, hilo jina la Yesu Jina! Aleluya, aleluya! uko tayari kwa ajili ya kujifunza? Asanteni watumishi wa Mungu umefika. Jina la Yesu ni ngome yangu, jina la Yesu ni ngome yangu, jina Nitamkapo jina hilo ngome nyingine sina, nitamkapo jina hilo ngome nyingine sina. Jina la Yesu ni ngome yangu, jina la Yesu ni ngome yangu, nitamkapo jina hilo ngome nyingine sina, nitamka hapo jina ngome nyingine sina. Tuko kwenye nini, Yohana 4:23? Meshafika? Biblia inasemaje? lakini saa inakuja nayo sasa ipo, ambao waabuduo halisi watamwabudu Baba katika roho na kweli. Tunawabudua halisi hapa, tunawabudua halisi hapa, nisikie waabudua wa uhalisi wakishangilia yeah. Tumeshaangalia wa saa ilikuwa ni ipi? si si ndio, nakumbuka vizuri. Tukaangalia waabudua wa uhalisi ni wakina nani? Actually na kuabudu halisi ni kufanya nini? Tuko sawa. Na kumwabudu Baba katika roho na kweli ni nini? Tukasema kwa maana Baba awatafuta watu kama hao wamwabudu. Tukasema Baba alitafutaje? Na tunajuaje kama amewapata au anao? Sasa hivi a wonderful Bible study, haleluya! Unajua, unakaa mahali unachambua mstari mstari ya Biblia mpaka wanasema haleluya, now I understand my Bible. Imagine kutojua ibada ya kweli. afa asemaje, Mungu ni Roho, na wamwabuduo imewapasa kumwabudu katika roho na kweli. tumeshaangalia mtu gani ambaye hapaswi kumwabudu Mungu au hauwezi, ana capacity ya kumwabudu Mungu. Na ni nani mwenye uwezo wa kumwabudu Mungu? Nakuta tusemaje? Ni mtu mwenye roho wa Mungu. kwa ibada ni kazi ya wana, tuko sawa? Ibada ni kazi ya wana, ni wana ndio wanaoabudu. Tukasema kuabudu ni kupana Kuabudu ni zaidi ya tulivyojifunza tangu tukiwa wadogo, tukijua kuabudu ni kuimba nyimbo za taratibu. Sasa tunajua kuabudu namba moja ni kuamini katika kazi ya ukombozi wa Yesu Kristo, nakumbuka eh? na matokeo yake ambayo nini, ni mwenendo wote wa maisha ya mwamini ni ibada. Kwa kuimba ni tone ni ka hasa kama unaimbaga jumapili tu. Kuimba ni katone katika ibada. Ndio maana zaidi ya asilimia tisini na ya sehemu ambazo tumejifunza kuhusu ibada, kulikuwa hakuna gitaa, hakuna, hakuna hakuna hakuna hakuna hakuna ngoma. In fact hapa ibada imefundishwa na Yesu mbele ya huyu mwanamke hakukuwa na mziki au nyewe, mnaona hapa ni ibada imefundishwa kisimani, kisimani. In fact, baada ya huyu mwanamke kumwamini Yesu akafanya ibada nyingine ambayo tutaiangalia leo, akafanya ibada nyingine. Ibada yake ilikuwa nini? Alienda akahubiri habari za Yesu. Nikakwambia jana, mtu yeyote aliyepokea ibada kamili ndani yake inazaliwa kiherehere cha kuhubiri kwa usijishangae, kwamba una kiherehere cha kutaka kumwingiza mtu kwenye kumi na nane, kumjulisha Injili ya Yesu Kristo, ni kiherehere kinachozaliwa baada ya kuwa mwabudu halisi kwa sababu yule mwabudu feki ambaye sio halisi ambaye hana uhakika kama ametakaswa au ameoshwa, hana ujasiri wa kuambia watu wengine kitu ambacho hana uhakika kama hanaye. Maana ukimuuliza kama unawambia wengine njoo kwa Yesu, wee mwenyewe hunaaka kama uko kwa Yesu. Una mistari kichwani uliovuruga vuruga hivi. Mi ni vuguvuga au baridi, nishatemwa <laughs> mistari uliochukua nje ya muktadha kwa kutofanya uchambuzi na upembuzi yakinifu. Kwa hiyo yule mwanamke ishirini na tano, yule mwanamke akamwambia najua kuwa yuaja Masihi. Mwanamke anaelekea watoto wamjua, anasema hivi, ameelekea Kibra, sindio? E, mbuzi amefia kwa muuza supu Nasemaje? Yule mwanamke akamwambia najua kuwa juaja Masihi. Kwa huyu tayari anaanza kurifa maandiko yanayozungumzia ujio wa nani? Masihi. Kumbuka mwanamke huyu ni Msamaria. Wasamaria ni Waisraeli, iko sawa eh, ambao waligawanya kwa sababu ya itikadi za kidini, Wayahudi na Wasamaria iko sawa, iko sawa. Kwa hiyo anasema, najua kwa kuwa yuaja Masihi. Maana yake alitabiriwa Masihi. Mwandishi akatusaidia kutuonyesha Masihi maana yake nini, kwenye mabano akasemaje, aitwaye Kristo. Angalia, angalia anachosema mwanamke, kwa alijua ahadi ya ujua wa masihi ulio kwenye maandiko mwanzo mpaka Malaki. Hello. Alafu alichokisema cha ajabu hapa, akasemaje, naye atakapokuja, a yeye atatufunulia mambo yote. Kwa lugha rahisi, anasemaje? Ufunuo mzima utakuwa ndani ya nani? Masihi, yaani Kristo. Neno masihi ni mpakwa mafuta wa Bwana au yule aliyeahidiwa kuja kutimiza mapenzi yote ya Mungu. Masihi Yesu wa kuchelewa akasemaje, mimi ninayesema nawe ndiye aleluya. Unaona proses ya mahubiri ya Yesu kutoka kwenye maji, maji yaliyo hai ukinywa hutaona kiu kamwe. Ukinywa hayo maji, ndani yako kutatokea na uzima wa milele. Kiu hii inakatwa milele kabisa. Alafu akaleta ishu ya ibada, akamwambia ibada ya Yerusalemu na ibada ya Samaria milimani inaletwa kwenye kitu kimoja halisi, kinaitwa ibada katika Roho. Ibada katika Roho inapatikana katika imani juu ya Masihi au juu ya Kristo, kwa namle anamtoa mwanamke asione wanaabudu mlimani wamepungua, walioko Yerusalemu wanapatia na kualeta katika mstari ambao ni Without confusion, ufunuo wa mambo yote. Sio Yerusalemu, sio Samaria, ni katika Kristo. Katika Kristo ndio katika Roho. Iko sawa? iko sawa waabudio halisi kwa huyu mwanamke, ikiwa amesikia habari hizi na kuziamini, hapo ameanza ibada bila kwenda samaria mlimani au kwenda yerusalemu hekaluni. Niko sawa. Kwa injili ya Yesu Kristo, as we always say, ina solve human confusion. Wanasemaga hivi, injili haina chaos Uki, ukiisikia okay. Inaweza ikaelezewa deep, tukachambua Kigiriki, tukachambua Kiebrania, tukaangalia na matumizi ya maneno. Lakini unajua kinaleta nini baada ya kujifunza haya yote? Wepesi, si ndio eh? Unagundua huu uchambuzi ni kukusaidia uone wepesi, sio kusaidia uone ni ngumu, kwa sababu mwisho wa siku unagundua Yesu ndiye anayefunuliwa Yesu akishafunuliwa, inaondoa keos yako, hofu yako, maswali iliyo nayo yanaanza kukuondoka, imani yako inakuwa in unison in, inakuwa moja katika Kristo, kazi yake. Basi nasema hivi, wokovu unaeleweka kirahisi sana kama injili itafundishwa vizuri. Na huwa anasema you need a confused preacher to make it complicated, unaitaja kukutana na mhubiri aliyechanganyikiwa ili aifanye wokovu we mgumu. Kwa hiyo tayari huyu mwanamke anajibiwa na Yesu, akasema hicho unachokisoma ambacho kilitabiriwa, ambaye akija ataweka mambo yote sawa, actually anaongea na wewe. Iko sawa eh? Iko sawa eh? Kwa hiyo hiyo saa yaja, actually mwenye kuileta hiyo saa ije yuko hapa. Iko sawa eh? mimi ninayesema naye ndiwe. Lakini Yesu akiwepo pale hiyo ni saa namba moja. Lakini ile ili saa ifanye kazi yake inahitaji nini? Afe, afufuke. Kwa sababu mauti ya Yesu Kristo na ufufuo ndiyo maelezo ya injili ya Mungu, kwa huwezi kuelezea injili bila kutaja mambo mangapi? Mawili: Yesu Kristo alikufa Akafufuka. Provision ya Mungu, utoaji wa Mungu uko katika mauti na ufufuo wa Yesu Kristo. Aleluya! Kama Yesu asingekufa, deni ya dhambi zako isingekuwa imelipwa, na Mungu anaacha kwa hakimu wa haki kwa sababu amepotezea maovu yangu, si ndio? Kwenye Warumi sita anasema mshahara wa dhambi ni mauti. Nafikiri ni sita ishirini na tatu mshahara wa dhambi ni mauti, si ndio? Yeah, sisi tulistahili nini? Mauti. Kabla hatujaenda kwenye kaunta kuchukua mauti, Yesu akawai. Na aliyefanya kazi ni nani? Ni mimi. <laughs> Haleluya. Yesu akafa, sababu mshahara wa dhambi ni mauti. Kwa haki ya Mungu inapatikana kwenye kufa kwa Yesu ndio. Unajua kwa nini? Sababu nilistahili hiyo hukumu ambayo ni mauti. Lakini kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanao pekee, ili kila amwaminie asipotee. Kwa lugha rahisi, hukumu ya yesu, hukumu yangu ilikuwa juu ya Yesu. Je, Mungu ni hakimu wa haki? Yeah. kwa sababu hakupotezea nini dhambi za mwanadamu kama yesu asingekufa ni kweli mungu anatupenda actually ngoja niwaambie mungu hajaanza kutusamehe au kusamehe mwanadamu baada ya kufa kwa yesu unajua hilo unajua hilo unajua hilo kwenye isaya arobaini na tatu anasemaje mimi na mstari ishirini na tano mimi na mimi ndiye niafutaye makosa yako kwa ajili yangu mwenyewe kwa msamaha wa Mungu ulikuwa unapatikana kabla Yesu ajafa, lakini hakukuweko na ondoleo kwa sababu deni halijalipwa. Ni sawa na wewe kuwa hakimu kwenye mahakama, mtoto wako nayempenda ameletwa, anadaiwa madeni mpaka kisogoni na anatakiwa kufungwa. Si si ndio? Eh, si ndio? Na unasimama kama pale unaweza ukatangaza kwa sababu wewe ni jaji na mamlaka yote ya kwamba hasiende ndani, nenda nyumbani. Inakuwa amefanya sawa? Inakuwa amefanya sawa lakini, ukitengeneza mazingira ya deni lake kulipwa, alafu watu wanavyofungua mashtaka kwamba mpelekeni ndani, unasema huyu asiende ndani, deni lake limelipwa. Unaangalia unatoa hukumu yako kwa furaha, mwanangu, uko huru na wewe hutakuwa na doa. Iko sawa? Iko sawa. Kwa hiyo huyu mtoto umeanza kumpenda ulipotoa kwa ajili yake eh? Eh? ndo ulianza kumpenda pale? ulikuwa unampenda tayari. Actually, ulianza kumsamehe pale? Hapana, lakini aliweza alikuwa, alikuwa huru? Hapana, amekuwaje huru kwa sababu kuna toleo limetolewa kwa ajili ya dhambi zake. Kwa hiyo hiyo ndo haki ya Mungu. Haki ya Mungu maana yake Mungu anatoa kilicho bora ili wewe uwe huru. Ndo maana kwenye Warumi nne ishirini na tano anasema alitolewa, kwa sababu ya makosa yetu na kufufuliwa, ili tupate kuhesabiwa haki. Alitolewa kwa sababu ya makosa yetu alitolewa kwa sababu ya makosa yetu yesu alipokuja mathayo ishirini na sita ishirini na nane yesu alipokuja alijua anatakiwa kufa na tayari alikuwa anawapenda watu tumesoma jana kwamba aliwapenda alip, saa yake ilipofika ilipo asemaje halip, akijua saa yake imefika aliwapenda watu wake walikuwa ulimwenguni aliwapenda upeo aliwapenda hata kabla ajafa si ndio kwa hiyo Mauti ya Yesu Kristo ni toleo la upendo wa Mungu. Akasema hii, Mathayo 26:28, hii ndiyo damu yangu imwagikayo, damu ya agano jipya, imwagikayo kwa ajili ya ondoleo la dhambi. Haleluya ko ni katika Kristo, kufa na kuvuka kwake ndio samari ya Injili. Nisikilize vizuri. Injili yoyote isiyobeba mauti na ufufuo wa Yesu Kristo imekwepa kuelezea utendaji wa upendo wa Mungu. Ndio maana kwenye Matendo ya Mitume ukisoma vizuri, kila sehemu ambapo alikuwa na mahubiri lazima wafundishe Yesu huyo, walimsulubisha, siku ya tatu Mungu alimfufua. Unaiona hiyo? Kwenye kila mahubiri Mungu alimfufua. Mwanamke alijua kuna mstari utakuja kunyooshwa kuhusiana na nini, kile ambacho kimezungumziwa tangu mwanzo, atatufunulia yote, ataweka wazi yote. Wapi? Katika mauti na ufufuo wake. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. ishirini na saba na saba. Mara hiyo wakaja wanafunzi wake, wakastaajabu kwa sababu alikuwa akisema na mwanamke. Sijui alikuwa amewaza nini, lakini hakuna aliyesema unatafuta nini? Waliona noma hii, au mbona unasema naye na mwanamke, tena ni Msamaria? Angalia mwanamke alichokifanya. Mwanamke alikuwa amekuja kuchota maji, kuchota maji, <laughs> sema kuchota maji. Sasa kilichotokea nataka uone injili ambavyo inaweza ikaondoa appetite za vitu vingine. Imagine mtu alikuwa amekuja kuchota maji, wakaanza kujifunza habari za maji aliyo hai. Kumbuka hakuja kuchota maji akijua atakutana na Yesu, alikuja kuchota maji kwa ajili ya kuchota maji. Ndio maana ufunuo wa Yesu Kristo ukianza kupokea ndani ya moyo wako, nitakuambia ukweli, kuna vitu vinaanza kupoteza ladha. Mimi najua ukweli, watu wengi JFG. Nilipoanza, tukaanza kufundisha Dar es Salaam, watu wengi walikuwa na lifestyle mbalimbali. Actually, kuna wengi walikuwa geto, kuna wengi walikuwa na geto zenye TV. Walipoanza kuingia madarasa ya wanafunzi JFG, TV zile zilianza kuota vumbi, zilikuwa ziangaliwi tena. I know by practice. Watu wakawa wanaweka tu video za mafundisho, audio wanasikiliza. JFG ndio watu wanaoongoza kwa kuwa na earphones. Ukutana na mtu JFG barabarani anasikiliza somo la siri za uponyaji, anasikiliza somo la kaanza kutoka Musa. Wengi ndivyo walivyo wengi sijasema wote, kwa sababu kwenye msafara sijamalizia, sijamalizia. Mungu awaponye Mayuda Iskariote. <laughs> Wengi wakati mtu anaangalia la muhede mvida series ya Kikorea, mtu yuko zake anasikiliza audio ya masaa matatu lakini alikuwa kama vijana wengine tu. Ukichukua laptop ya na GFG ukikuta movie kama zikifika kumi itakuwa ni maajabu, labda kaja jana. Yaani, mtu anaweza kaa na movie moja, akishasikiliza ana delete haraka, ili asije akarudia tena. Anaona kama amefanya dhambi kwa kusikiliza movie, kwa kuangalia movie. Maana ana audio series ya maisha ya mwamini ziko kumi ana audio ya msamaha wa dhambi za siku ishirini na nne. Audio haziko ishirini na nne, ni za siku ishirini na nne, maana yake ziko nyingi zaidi ya ishirini na nne. Akikumbuka hiyo kiu inakata ya movie, anasema nijue msamaha wa dhambi au nijue Maria Clara aliachwa na nani? Kiu inaanza kukata, anaweka mtungi wake pale. <laughs> Wengi tumeacha mitungi sasa. Mitungi sio hiyo nafikiria, maana mitungi watu, watu wa mjini wana maneno jamani. So, tumetoka kwa, tumepiga mitungi leo. Sema mitungi ni nini? Niliwaambia maana yake, nikasikitika sana haki. Mwanamke aliacha nini? Mtungi aliacha mtungi. What happened? Injili ina kapasiti ya kwenda ndani ya moyo wa mtu ikaondoa appetite ikabadilisha lifestyle ikampa mtu another sense of purpose. Mtu anaanza kuona kusudi la maisha liko hapa, kusudi la maisha linaanza kuchange, anaanza kutafuta direction mpya ya makusudi ya kusudi la mwenye maisha yake ambayo hakuwahi kuwa nayo In fact, anaanza kupata satisfaction mpya kwenye maisha, anaanza kuridhika na vitu vipya, anaanza kuridhika na vitu vipya. Haleluya! inatokea kwa sababu injili yenyewe ina nguvu ya kubadilisha mtu. Injili, injili, injili siyo maneno tu, injili ni uwezo wa Mungu. Paulo anasemaje? Warumi moja kumi na sita. Sionei haya injili kwa sababu ni uweza. There is a power in the gospel, uweza wa Mungu uleta wokovu, ni uweza wa Mungu. The power of God, injili ni uweza wa Mungu uleta wokovu. Mstari wa ishirini na nane, basi yule mwanamke akauacha mtungi wake akaenda zake mjini akawaambia watu <laughs> ko mwanamke amekuwa mwinjilisti pro max day one. Niliwaambiwa jana kama sio juzi, mtu akiamini, juzi akiamini injili na ukasikia kakimuhemuhe kakuhubiri injili, kamekuja, usimzuie, msaidie afanye vizuri. Yesu Bwana wako hakumwambia mwanamke Don't share, don't share, don't share. Alimuonyesha tu namna ya kufanya nini? Share. Unamwambia usiandike article mtandaoni nenda ka share one on one. Maana anaweza kaandika article kwenye article kakosea tena vitu ambavyo bado hajafundishwa. Kaende kusema yale yale aliyoambiwa, angalia mstari ishirini na ngapi? Ishirini na nane. Basi yule mwanamke akauacha mtungi wake akaenda zake mjini akawaambia watu. Hebu fikiria picha ya kawaida. Huyu mtu alikuja kuchota maji. Nataka imagine hii passion iliyozaliwa immediately. Mtu, sikiliza, amekuja kuchota maji. Ina maana aliporudi hakuelekea nyumbani. Sababu angeelekea nyumbani atakiwa bebe maji. Ni nini kimempata? Akaacha mtungi Akaenda kuambia watu njoni, mwone, njoni, mwone, njoni, njoni, mwone, njoni, mwone, njoni, mwone, njoni, mwone. The gospel come with the passion to save. Injili inakuja na nini? Shauku ya kutumika. Injili inakuja na shauku ya kumtumikia Bwana Yesu. Injili inakuja na moyo wa uinjilisti. Injili haiko peke yake. Injili inakuja na kiu mpya, inakuja na matamanio mapya, inakuja na sense of purpose. Yaani mtu akipata injili ni kama amejipata, sio kama amejipata, amejipata, amejitambua, ameanza kujielewa kwa sababu hakuna utambulisho mbali na Mungu anavyokutambulisha na injili inakutambulisha wewe ni nani, wewe unaweza kufanya nini. Actually huyu mwanamke hakusubiri kukua kiroho, in fact skendo zake bado zilikuwa mtaani. Hakusema mtumishi, naomba miaka mitatu kwanza, wasahau kwamba nilikuwa na wanaume watano. Haleluya, hakusema subiri kwanza nimalize kwanza skendo zangu za magazeti. mm -mm. Akusema subiri kwanza, hem kwanza niangalie, watu hawawezi kuniamini. na zijua njia zangu, alienda na njia zake na angekutana na wale wanaume wake, anga njoni, muone aliyeniambia mambo yangu, waweza hmm. Wakajikuta unaenda kumhubiria x Kweli ulinikwaza, lakini Yesu anakupenda. Njoo huku sikilize madini, wewe usije ukafa na ujinga wako. Haleluya! Angalia, akaacha mtungi, akaenda kuambia watu. Just see this, kwa injili ya kweli ina produce a new passion, ambayo ni very strong passion, very strong passion Mtu mmoja alikuwa anaelezewa Injili, sema aya, tumedanganywa muda mrefu sana. Akaanza kuwasikitikia watu, akaanza kuwasikitikia ndugu zake wanaokula matango pori. Akaanza strategy, asema unaenda lini Mbea? Kwanini? Nataka kutana na mama yangu na baba yangu. Anaza, unaona mtu ana passion juu. Angalia, mama yake ajawai kunitumia hela lakini siku nataka amtumie mtu, so, nitalipa nauli ukamubiria injili inazaliwa kuna sehemu mbili nimesoma ambazo inaonyesha Injili ina produce passion kwa ajili ya watu wengine. Ezekieli, ukatafute mistari mwenyewe, sio kazi yangu leo hiyo. Ukitafuta andika, na wachungaji wakipata wanitumie. Ezekieli alipokuwa anatolea unabii unabii asemaje? Mwanadamu naona nini? Akasema ninaona gombo la chuo mwanadamu, akachukua gombo la chuo, si ndio eh? In fact, stori hiyo imeandikwa pia kwenye nini? Kwenye ufunuo wote. Yohana na Ezekieli, wote walikula gombo la chuo. Sasa gombo la chuo sio chuo kikuu, ni kitabu simply. Akasema nilipokula lile gombo la chuo, akasemaje? Lilikuwa ni Um, kinywani mwangu si unaona, eh? una enjoy, yes. Wow, what a wonderful Jesus. What a wonderful savior. Amazing grace. Yesu ni waajabu sana. Unatafuna huko kwenye kambi, unakula, unafurahi na kushangilia katika roho, unafurahia. Akasema ilipofika tumboni akaanza kusikia uchungu. Ameshapata mistari akaanza kusikia uchungu juu ya nani? Watu wake. Sasa ngoja nikusomee, anasema Apostol, sasa tapata hii kweli. Haleluya, tuanze na Ezekieli au tuanze na Yohana Funuo? Ngoja nisikia watakavyonidanganya, ni Ezekieli au Funuo? Ah, sawa, hapo mmepanga vizuri. Aleluya ngapi? Ezekieli tatu tatu miksoma. E, Yeremia e, Ezekieli tatu kwanzia moja tuanzia hapo, inasemaje? Nasubiri tuende huko Uone uhusiano wa kula gombo. Kuna jamaa mmoja alikuwa anahubiri injili kwa sauti beza, haleluya. Tulikuwa tunamwita gombo, tukiwa tukiwa ukwata Dar es Salaam na Pwani, kwa anamuita gombo ni mtu fulani, pande la mtu. Twende tuone namna ya kula gombo na athari za kula gombo, sio gombe, sio gombe waasiogomba ni gombo mmoja anasemaje? Akaniambia, mwanadamu kula uonacho kula gombo hili, akasemaje? Kisha enenda ukaseme na wana wa Israeli. Kwa unakula gombo ndo ukaseme, si ndio? Eh, mm. Sasa ujue kula hapa ni lugha ya picha, kwa sababu alikuwa anasema sio ugali ukila ugali unapata usemi. <laughs> Unasikia na ujasiri wa kwanza hadi leo hichi. <laughs> Kitimoto cha leo nitahubiri. <laughs> Akasema basi nikafunua kinywa changu naye akanilisha lile gombo. Mstari wa tatu akasemaje? Akaniambia mbona msomi mwanadamu, ehe, lisha tumbo lako ulijaze tumbo lako kwa hili gombo, ni kupalo anasemaje? Ndipo nikaila nalo, kichwani mwangu lilikuwa tamu kama utamu wa asali. Mm, akasemaje? Akaniambia mwanadamu, haya waendewa na Waisraeli ukawaambia, ukawaambie maneno yangu. Bwana asifiwe, twende kwenye Ufunuo. Ufunuo, hawakuita gombo, wameita kitabu. Sema kitabu, mko ah, vizuri. kumi tisa. Asante ah, sana mm-hmm. Inasemaje? Nikamwendea malaika yule, nikamwambia kwamba anipe kile kitabu kidogo, akaniambia kitwae, ukile nacho, nacho kitakutia uchungu tumboni mwako, bali katika kinywa chako kitakuwa kitamu kama asali. Inafanana na kule, alafu asemaje? Nikakitwaa kile kitabu kidogo katika mkono wa malaika yule, nikakila nacho, kikawa kitamu kama asali kinywani mwangu, na nilipokwisha kukila, tumbo langu likatiwa uchungu. Tulia kwanza. Matokeo yake ni nini? yule aliambiwa ukisha kula, waendee wana wa Israeli. Huyu amekula amepewa, kwanza kula, atapata uchungu. Wakamwacha hivyo, akaanza process, akala tamu kama asali, ilipofika tumboni uchungu. Uchungu ni passion, shauku, kiu something is burning. Haleluya, Mungu atupe hii na kuzidi, katika jina la Yesu. Baada ya kula, usikie nini, pasha usikie zili, usikie shauku, usikie desire. Akasemaje? msara wa kumi na moja, wakaniambia imekupasa kutoa unabii tena juu ya watu na taifa na lugha na wafalme wengi. Umeona katika Agano Jipya wameexpand kutoka kwenye Israel kwenda kwenye, kwenye ulimwengu mzima na tofauti. Angalia kwa nani, kutoa unabii tena juu ya watu na taifa na lugha na wafalme wengi. Ya Kiingereza and he said unto me you must prophesy again before Many people and nations and tongues and kings. Maelewa mpaka hapo. Kwa hiyo gombo likiliwa sasa, tunaweza kuchukua gombo kwa maelezo ya yule mwanamke. Ni nini? Ni ufunuo wa Yesu Kristo. Ni nani? Amekuja kufanya nini kwa ajili yetu baada ya kuelewa pasina shaka ya kwamba hivi ndivyo Mungu alivyopanga, yule ambaye ameandikiwa ya kwamba atakuja, ataweka mambo sawa. Unakumbuka nyakati tumesemaje, katika gombo la chuo nimeandikiwa. Ina maana katika gombo kuna ufunuo, kuna unabii, kuna maelezo ya kile ambacho Kristo Masihi atakuja kufanya katika saa yake, au katika kufa na kufuka kwake. Mtu anapofunuliwa kwamba huyu ndiye Masihi, huyu ndiye Kristo ambaye amekuja kuyaweka mambo yote sawa kwa njia ya kufa na kufuka kwake, mtu akishaelewa hivi pasipo shaka, cha kwanza kinachozaliwa ni nini? Desire, kiu mpya, kiu mpya. Imajini, baada ya mtu kuelewa injili, ubinafsi unaanza kufa ubinafsi unaanza kufa baada ya mtu kuelewa Injili, ubinafsi unaanza kufa. Sijui kama unaona hicho kitu eh? Yes, alikuwa anakuja kuchota maji kwa ajili yake, sasa hivi anataka kila mtu amjue Yesu. Ndo maana kuna wengine wanaanza kuambiwa na watu, umekuwa siria sana na huyu Yesu, ulikuwa mkristo miaka thelathini hivi eh, apostol amekulisha nini? Lile kanisa linakuambia nini? Kikao vina, vikao vinakaa, mtoto wetu amepotea. Akikaa nyumbani pale, anafunga mlango. Alikuwa anakaa kwenye TV, sasa hivi TV ana ugomvi nayo. Akianza tu habari kamili, anaenda kutafuta habari nyingine, ameingia chumbani. Nini kimekupata mtoto wetu? Akikaa pale stori zinaanza kupigwa hazieleweki, asema na audio tatu za kusikiliza, anaingia chumbani, ameweka earphone. Anasema una depression? Sina, nina pasheni mpya. Akija nyumbani, ametoka shuleni, anacheki mambo pale, yako sawa, kila kitu iko sawa. Ile muda ambao watu wamekaa kuangalia TV anasema, naomba nina masaa mawili, naenda seli, naenda uinjilisti. Nini kimetokea? A brand new passion. Kwa nini? Amekula gombo vizuri mdomoni, ilikuwa linamrudisha yeye, ilipofika tumboni ikazaa passion, akasema siwezi kubaki nayo peke yangu, akaanza kwenda kuelezea watu wake. Ndugu yangu, nikukumbushe passion uliokuwa nayo siku ya kwanza uliposikia injili Ichochee, go back to the same passion. Nenda anza kufurahia watu wakipokea injili, watu wakiamini, watu wakijazwa roho. Rudi kule kwenye hiyo passion ya mwanzo, rudi kule kwenye hiyo passion ya mwanzo, rudi kule kwenye ile passion ya mwanzo uliokuwa nayo baada ya kusikia Injili, kuna kiereele kilichokupata. Unajua kwa nini uliacha? Ulipingwa na mtu mmoja, ulipingwa na watu watatu, ulipingwa na watu wanne, na kwa sababu wanafiki wengine walikuacha, haukujua namna ya kurespond, haukujua namna ya kuomba, haujua namna ya kufurahi katika Roho. Ulijua kuhuzunika badala ya kufurahi unapotukanwa kwa ajili ya jina lake, unaposhutumiwa, unapotengwa, uliweka pembeni. Sasa hivi kiongozi wako anakupush tena, nenda akafanya uinjilisti Haukutakiwa kupush. Go back to the same passion. Rudi kwenye ile nini, ule uchungu wa mwanzo, siku ile ulipoacha mtungi kisimani, siku ile ambao ulikata baadhi ya ratiba ukaanza kwenda uinjilisti. Endelea kukata zile ratiba, Mungu anazungumza nawe leo. Go back to the same passion. Rudy, rudi kwenye kile ambacho siku ya kwanza ulipoamini ulikuwa na kiherehere cha kusema. Hicho kiherehere hakikuwa cha kipepo, ni Roho wa Mungu ndani yako, go back to it. Ninarudi katika kiherehere changu cha mwanzo. Haleluya! Na Mungu anatuwezesha, sio kwa nguvu zetu. Haleluya! Sio kwa nguvu zetu. Ninarudi ile kiu yangu ya kwanza kuona watu wanajazwa Roho watu wanaamini, watu wanaezwa kwenye kanisa la mahali, wanaanza kujengwa. Naanza kumwambia mtu tukutane jioni tujifunze. Nilikuwa sisukumwi na kiongozi yoyote tena. Wengine wa, tulikuwa hata hatuna mfumo wa seli, tulikuwa hata hamna mfumo wa ufuatiliaji. Waliposikia injili lakini tayari hamna mtu anayefuatilia, ashawaambia watu kumi, ashawaambia watu ishirini, ashawaambia watu hapa na pale. Go back to the same passion, rudi kule udi kule siku ile ulipoacha mtungi, haleluya! Siku ile ambayo uliacha series. Siku ile ambayo uliacha usingizi, ulikuwa unalala saa nne ukaanza kulala saa, saba, saa sita au saa saba ukaanza kuongeza masaa matatu extra ya muda wa kuwa macho, ili usikilize, ili ujifunze, ili ujiandae kuamsha watu wengine kesho. Go back to the same passion. Rudi kwenye ile kiu ya mwanzo. Haleluya. Endele Endelea kuacha nini? Mtungi. Endelea kuacha nini? Mtungi. Usipotezee sauti ya Mungu ndani yako inayokuambia share the gospel, share Injili. Usipotezee, ni sauti ya Mungu. Usipotezee hata kama umekaa kwenye kanisa la mahali, umekwazwa. Makwazo hayana budi kuja. Inawezekana mimi nimekukwaza, mimi nani sikukwaze? Tegemea aposto kukwaze, si ndio? Yesu alisema makwazo hayana budi kuja, maana yake asipokuja anaonekana mwongo, lazima aje. Lakini makwazo hayajaja ili uyapokee na kukwazika, ni ole wake kwa nani akwazikae, Ole maana yake nini? Itakuwa na efekti mbaya ukichagua kukwazika. Nyie wenyewe mnanikwaza koo, nikwazike sasa, nife au? Unasoma ripoti ya mtu wiki mbili hajashea chochote, yuko tu anasoma kama mlima Sayuni, ukinipigia simu tunaongea kama hakuna kilichotokea. Aleluya! Unajua kwa nini? Sasi kwa ziki ngo sikwaziki, umeelewa? Maana yake makwazo yaondoe, usiruhusu kitu chochote, hata hisia zako ziingie, ziingilie utumishi wako na mungu wako, hata kiongozi wako, hata mwanafunzi wako, hata ndugu yako. Acha mtungi, nenda kawaambie watu kwa sababu anayekupa thawabu sio kiongozi wako. Anayekupa thawabu ni nani? Baba yako. Nenda kawaambie watu wengi, angalia, many people, watu wengi, watu wa aina zote, watu wengi. Wengine ni wafalme, ameandika pale, wengine ni wafalme, watu wa taifa na lugha na wafalme wengi go and prophesy, nenda kaseme ufunuo uliopokea kwa habari ya kazi ya Yesu Kristo. Mwambie mwenzako, usikate tamaa, mwangalie usoni mwa nakuona, wewe unatakiwa urudi kwenye pasheni yako ya mwanzo. Mwambie kama unamaanisha, mwambie wewe ile pasheni yako ya mwanzo ile, kile kierere kile, chukua leo hiyo, mwambie hicho kierere ni cha kimungu nakupa nafasi ya kumhubiria leo. Hey, mwambie kielele hicho ni cha kimungu, ni roho ya Mungu ndani yako. Alikuamsha ukaacha mtungi, endelea kuacha mtungi. Mbona anaogopa kumwambia? Mwambie endelea kuacha mtungi, nenda kaseme. Mesikia ndugu zangu, ametabasamu eh? Kwa sababu memwambia ukweli. Kila mtu kwa sehemu yake huwa anakumbuka mtungi. Kweli, mi mwenyewe nishekumbuka mtungi. Kwa nini mi naomba kila wakati? Ni kwa sababu pia mi naweza nikakumbuka nini mtungi. Ukaona apostoli ameanza kudiverge. Hasa Baba, katika jina la Yesu. Ah, lakini Mungu haonyeshi agizo yenyewe, mnaomba kutoka kifunuo, inaomba kwamba how distracted Eh, a focus hata mjue a focus kwenye nini? Watu a focus akae kwenye mpam, nani, namna ile ile aendelee kufanya vile vile. Nyewe mnanisumbuaga sana, watu wanakushikilia mahali yana, kumbe unashanga kila ukienda hivi unakuja, kila ukienda hivi unakuja, kila utaweza network hapo unarudishwa, kilaaounarudisha nani ni nani ananigusa? <laughs> kumbe watu wako Arusha wanashikilia anga <laughs> wanasema <laughs> Baba, tunatamka katika jina la Yesu, distraction zote ziondoke. Sema kinakuja kidistraction, kinakuja kimepotea. Sema ni nini? Asanteni kwa maombi yenu. Aleluya, aleluya. Kati ya huduma ambayo naamini mchungaji wake anaombewa ni JFG. Nyie watu mnaomba sana, sina uwezo wa kufanya hivi, naofanya nasaidiwa, mi najijua Hapa nitawaambia ukweli, nashikiliwa. Nashikilieni hapo hapo, DJ usiachie. Bila waambia ukweli, rafiki yangu mmoja aliniambia, kuna rafiki yetu mmoja alisema aposto, bwana akianzishaga aki kitu anaruka ruka. Walinisoma kabisa rafiki zangu, kwa nipoanza kufundisha hivi, wakasema hii ataacha hii hii ataacha. Alikuwa na uhakika, nimeanzisha vitu vingi nikaacha. Kasema hii hapo pia atafanya nini? Ataacha. Hmm. Mwezi wa kwanza, mwezi wa pili, mwezi wa tatu, rafiki yangu mmoja akanipigia simu juzi, ndo alikuwa ananiambia, akasema akapigiwa simu, akaambia, huyu harudi, huyu anaenda dip, huyu anapotea kabisa. Unajua kwa nini watu wanamshikilia? watu wana kitabu cha maombi ya siku thelathini na moja, wako pale wanakaa kila mwezi wanakamatia. yeah. yeah. mimi najijua <laughs> ninapenda vitu vipya mimi, yaani zamani hata nikaa vizuri kwenye huduma nitabadilisha hata logo, yaani haiwezekani tu ya kwamba tuna logo ile ile. Mwezi mwezi unaanza nina nini nikikaa hivi badilisha hata vitu vikae hivi kwetu na vitu vingine. Sasa shida ni kwamba injili haihitaji hizo sarakasi. Injili inapenda nini? Marudio na mambo yale uliyoyasikia kwangu mbele ya mashahidi wengi, hayo waambie watu wengine waaminifu, watakaofaa kuwafundisha wengine. Eti kufa na kufufuka tangu elfu mbili na kumi na tisa huko maeneo ya makaburini tukufa na kufuka mimi mimi mimi, unaweza ukaangalia somo mtumishi fulani alifundisha WhatsApp. Una... Wana. wow wow, hata nikiweka taito yake hiyo, nikianza tu hivi makaburini <laughs> <laughs> ah! Ndio maana Paulo alikuwa asemaje? <laughs> Nio ndugu, niombeni hii mambo ya kuombewa ni hatari sana. Unakuta hauna maisha yako, watu wameshikilia maisha yako kwenye maombi. Unaenda hivyo anakuvuta, unaenda hivyo anakuvuta. Sasa Bwana, lini nitakuwa huru? Uhuru, uhuru ni kuwa katika mapenzi yake. Haleluya! uhuru ni kuwa katika nini? Mapenzi yake. tulikuwa wapi? Kwa hiyo tu una unarudi una kwenye ile passion yako ya mwanzo, passion yako ya mwanzo Stay in passion. Same passion. Oh, ondoa chochote ambacho, ondoa chochote ambacho kinakuondoa kwenye passion yako. Ondoa, sikiliza, ukitoka kwenye kambi hii, nenda kafanyia ma maisha yako analysis. Kafanyie nini, maisha yako analysis, nenda kaya pange maisha, nenda kayacheki maisha yako, nenda kayachuje, kacheki kitu kimoja baada baada ya kingine, kama kuna kitu Aidha ni kwenye hisia zako, aidha ni kwenye kazi zako, aidha ni kwenye association yako, watu unaoambatana nao, ambayo inapunguza passion yako ya kuhubiri injili. That is something to kill. Hiyo ndio kitu a kufanya nini, ya kuiondoa hiyo kiu, ya kuiua. Kwa nini? haiwezi ikakufaidia kutumiza mapenzi ya Mungu ulimwenguni. Tuko sawa eh? Kilichokufanya urudi kwenye mtungi uliouacha kisimani, iondoe iondoe. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Wangapi ananielewa mpaka hapa? Wangapi Mungu anasema nao? Aleluya. Kwa hiyo huyu mwanamke akaenda, angalia mstari wa thelathini, in fact, ishirini na tisa. Njooni mtazame mtu aliyeniambia muujiza. Eh, mambo yote niliyoyatenda. In fact ameanza kuonyesha muujiza, ndio maana muujiza ni mizuri. Ameniambia mambo niliyoyatenda. Ni maombi yetu ya kwamba kila mwana JFG na kila mtu ambaye anasikiliza ujumbe huu ya kwamba karama za Mungu zile karama za Roho ziwe active wakati wote kwenye huduma yake kwa sababu ni za muhimu. Mwanamke anaonyesha ya kwamba kilichomvutia kwa Yesu ni kwa sababu alitolewa unabii, aliyeniambia mambo yangu. Tukasema ile ni karama gani? Neno la maarifa. Neno la maarifa ndilo liomsaidia mwanamke akubali kirahisi ya kwamba huyu akamleta sehemu ya kwanza, asema hakika wewe utakuwa nabii. Neno la maarifa. Miujiza ya Yesu ndio imemvuta Nikodemu usiku asema, tunajua ya kwamba wewe mwalimu, tunajua kwamba wewe ni mwalimu uliyetoka kwa Mungu, maana hakuna mtu ayafanyie mambo haya kama Mungu hayuko pamoja naye. Kwa ule muujiza, ile ishara iliyotokea. Ndio maana kwenye Marko kumi na sita mstari wa kumi na saba anasema na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Kwa zile ishara zinakusaidia uwe effective kwenye ibada yako ya kuhubiri ya kusaidia wa effect, na ndo maana Biblia inasema takeni sana karama zilizo kuu. Neno takeni pale, maana yake ni desire covet earnestly, tamani. Usikubali huduma isiyo na ishara. Kwenye maombi yako unaomba kama wanafunzi wakina Petro, kwenye matendo mitume ya mitume, akasema Bwana, yaangalie matisho yao Kwanzia mstari ishirini na tatu pale Matendo ya Mitume nne, akasema uruhusu ufanye miujiza uponyaji, ukiponya kwa jina la mtumishi wako Yesu Kristo. Kwa nini? wakati wanahubiri waliomba uponyaji utembee? Kwa sababu uponyaji ni ishara. Kumbuka Marko kumi na sita mstari wa kumi na saba na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu watatoa pepo, kuna inayosema wataweka mikono juu ya wagonjwa na watapata afya katika jina la Yesu. Ukitoka kwenye kambi hii, itakuwa ni rahisi wewe kuweka mikono juu ya wagonjwa na wakapata afya. Haleluya! Itakuwa ni vyepesi kutembea katika miujiza. Usiogope kutana na mtu mwenye, mwenye ugonjwa aina yote, hata kama amebeba magongo, just go like crazy Mwambie kuanzia leo ni mwisho wa kutembea na magongo, na nyoosha mguu wako, na nyoosha mguu wako, na ondoa chochote kinachokutesa. Kwa nini? Kwa sababu ishara zinaambatana na watu gani waaminio. Never afraid kumwombea mtu mgonjwa, usiogope kumwambia mapepo yamwache mtu Usiogope. kwa nini? hiyo ni ishara ya watu gani? Waaminio, waaminio wako hapa, waaminio wako hapa, waaminio wako hapa, waaminio wako hapa, waaminio wako hapa. Kwao ni maombi yetu baada ya hapa. Kaskazini dumo miracles, fanyeni ishara zaidi. Usiogope kufanya ishara, haleluya. Usiogope kufanya ishara, haleluya. Kwenye kile kikundi cha mama unachowahudumia, unaweza tu ukafanya advertise moja kabla ajaanza kuwafundisha. Nani jana aliota ndoto mbaya, ndio imekusumbua kila siku? Leo ndio mwisho, no swag, leo ndio mwisho mama kote. Kwa sababu una uwezo wa kuingilia kwenye maisha yoyote ya mtu na kuzuia utendaji wa sherani kwenye ao maisha. Sema leo utalala usingizi mzuri sana mama. Huyu ni nani anaongea? Akienda akilala, anaamka siku hiyo kwa mara ya kwanza saa mbili na anaamkaga saa tisa usiku, kueweseka analala usingizi kama mtoto mchanga, anapimwa presha iko nomo kwa mara ya kwanza, anasema mtumishi, naomba uje nyumbani leo kwetu, leo tuanzishe seli hapa. Sa hiyo ndo kazi ya ishara. Bwana alikuwa pamoja nao akifanya nini? Akilishuhudia lile neno kwa ishara zilizokuwa zinafuatana nao Marko kumi na sita mstari wa ishirini, kwa ishara hizo zilizokuwa zinafuatana nao, kwa ishara imempa huduma ya Yesu wepesi wepesi, imempa huduma ya Yesu wepesi. Kwani tunafanya ishara kwa sababu Yesu yuko pamoja na sisi. Matayo kumi na nane, Matayo ishirini na nane mstari wa ishirini, na tazama nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Ni, ni ahadi yake a sio ahadi, ni uaminifu wake ya kwamba yuko pamoja na sisi tunapoenda kutengeneza wanafunzi kumi na nane yazaje, Yesu akaja kwao akasema nao ishirini na nane kumi na nane Mathayo, Yesu akaja kwao akasema nao akawaambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani, basi enendeni mkawafanye mataifa kwa wanafunzi, mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu na kuwafundisha Angalia hiyo huduma ya kufundisha ni supernatural, kwa sababu Yesu yuko pamoja na wewe unavyotengeneza wanafunzi. Usifikiri miujiza inatokea tu unapoenda uinjilisti, miujiza inatokea kwenye seli zako pia. Na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi, natazama, nipo pamoja nanyi hata ukamilifa dahari, nipo pamoja naye kamilifa dahari. Haleluya na ndio maana kwenye Matendo ya Mitume moja nane aliwahakikisha wanapata espriensi ya roho kujua kwamba wanazo ishara roho iko pamoja naye, au mungu iko pamoja nao. Ndio maana akawaambia, lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu. Matendo ya Mitume moja nane nanyi mtakuwa mashahidi. Kwao walikuwa naenda kushuhudia nini? Mateso na ufua Yesu Kristo. Nanyi mtakuwa mashahidi Kuanzia wapi? Yerusalemu, Yudea yote, akasemaje? Samaria na miisho nje nchi. Matendo ya Mitume mbili ilikuwa ni supernatural moment, walijaa roho siku ya Pentekoste pale, kuanzia mstari wa kwanza mpaka wanne kukaja kama upepo uvumao uendao kasi, sema ukaijaza ile nyumba yote, msari wanasema wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kunena kwa lugha nyingine kama Roho alivyoajalia kutamka. Alafu akasemaje matokeo yake, baada ya watu kujaa roho, kufurahi, kutabiri. Petro aliposimama akasema hiki mnachokiona ni kile ambacho Isaya na ni Yoeli alitabiri, siku za mwisho nitamwaga roho wangu wote wenye mwili. Alafu Matokeo ya hiyo supernatural moment, kujaa roho, kujaa roho ni ushahidi ya kwamba Roho Mtakatifu yuko ndani yako ambayo ina manifestation za aina nyingi: kufurahi katika roho, kunena kwa lugha, kuimba katika roho, kucheka. Hizo moments za muhimu sana, kutabiri, hizo karama za roho zinazoanza kuoperate katika usemi. Alafu anasemaje baada ya hayo Akamaliza kwenye mstari wa 38, akasema "Tubuni basi mkabatizwe kila mmoja kwa jina la Yesu Kristo, si so, ndio? mpate nini? ondoleo la dhambi. Ni watu wangapi waliamini pale? Mstari wa arobaini na moja kwenye Matendo ya Mitume mbili, akasema watu elfu tatu wakaokoka siku hiyo hiyo. Ni nini? the power of Jesus in you when he come upon you ni nguvu ya Yesu aliyeko ndani yako kudhihirika kwenye karama. Karama gani zenda kazi pale? Walianza kunena kwa lugha, walianza kutabiri, ijapokuwa walicheka kwamba wamelewa. in fact walio wacheka kwamba wamelewa wameishia kufanya nini? Wameishia kuokolewa. watu wangapi? elfu tatu. That's the power of God at work. Haleluya, kwao walitaka kuonyeshwa kwamba huduma ni kazi ya Roho. Kwa kama huoni matokeo kwenye huduma yako, rudi kwenye maombi, anza kufanya yale mambo ambayo ulikuwa huyafanyi. Acha kuwa serious sana. Siku hizi haufurahi katika roho, siku hizi hauneni kwa lugha. Hizo moments za kushandarize, watoto wa kilokolo wanapenda kutumia moments za kushandarize, zimepungua. Ndio maana ujasiri umepotea. Umekuwa mechanical, mechanical, mechanical. Maana yake nini? Mtu wa strategy tu, mtu wa mbinu Unampigia simu apatikani, unambana kwenye kona, unamfuata nyumbani kwao, lakini hauombi. Sio vibaya kufanya hivyo, if you don't do prayer io, haufurahi katika roho, hauombi, huduma inaanza kuwa nzito, unaanza kuwa mtu wa strategy peke yake. Kwa Mungu anataka urudi kwenye mahali ambapo utaanza kuomba zaidi, utaongeza bidii kwenye kuomba, utatumia muda mwingi kujaa roho Usione ajabu ukawa na lisaa lako mwenyewe chumbani kwako, siku moja, una ile morning devotion, unatumia kunena kwa lugha kwa lisaa limoja, inakupa nguvu ya kuoperate katika uwezo wa kiungu siku nzima. Na ndio maana lifundisha lesomo na morning devotion, angalau hakuna mtu atakaye kusumbua ukiomba saa kumi nyumbani kwako, asubuhi saa kumi na moja, kwa kama unaenda kazini saa kumi na mbili unatoka nyumbani basi maandalizi kama ni nusu saa, maana yake saa kumi na moja na nusu maandalizi yameanza ya, ya, ya, ya rudi saa kumi na nusu kuanza kuomba. Haleluya, this is very important. Unaanza kuomba that one hour asubuhi, unaanza kushandarize, unaanza kunena kwa lugha, unaanza kutabiri juu ya kama una, kuyo, una seli siku hiyo, unatabiri juu ya hiyo seli itakavyokuwa. Seli itakuwa supernatural, unataka kuona supernatural na huitamki, huitabiri huitamani itakuwa supanacho. Akija mgonjwa atapona, aleluya aleluya. Ifike hatua, watu wanatamani. Mtu ana akiumwa hatoi kama ek cha kut kuja kwenye seli. Akiumwa inakuwa ni sababu ya kuenda kwenye seli. Sa nikienda kwenye seli nitapona. Iko sawa eh? Yani, baada ya kusema "Mtumishi samahani, kwa unyenyekevu kabisa, leo siji seli, nasikia kama na kichomi hivi, kuna kitu kinachoma mahali hapa, kingine kinachoma huku, kingine kinanshikilia huku. Alafu kwenye gego pale kama limekana, ni fulani anasema. Njoo seli, akija nasema, simameni kwanza kombe kwa ajili ya fulani. Na usiogope kwenye seli wakati unaanza, kwa sababu najua kufundisha watu ambao kuna mgonjwa na yenyewe ni shida kuna mtu uh, kwa sababu seli ni ya watu wachache si ndio? Unaweza kauliza kuna mtu ana shida leo hapa? Kata mimi tangu asubuhi kuna kitu kimeshikilia hapa. Unamwambia aseme amina hawezi. Na huko tu tuendelee kujifunza kwanza, tuombe mwishoni apone. Ah, ah, kwanza ndio mfanye nini, iko sawa eh? Kwa unanyosha mambo kwa nini? Supernatural ministry, Bwana asifiwe. Ndo'' maana hizo ishara ili kusimplifai huduma. Sio lazima maombi ya uponyaji yafanyike mwishoni mwa ibada, yanaweza kufanyika nini mwanzoni. Bwana nikuulize swali, Matendo ya Mitume tatu kuanzia mstari wa kwanza Petro na Yakobo walikuwa wanaenda wapi? Hekaluni saa ya kusali, si ndio eh? Yule kiwete alitembea baada ya ibada? Nauliza, yule kiwetu alitembea baada ya ibada nauliza, yule kiwetu alitembea baada ya ibada au kabla ya ibada? Ko, in fact mkutano ulichanganyikiwa pale, kwa sababu kiwetu alitembea baada, kabla ya ibada, ghafla ikageuka ni crusade. Unaonaje? Sababu <laughs> ilikuwa ni hawakuanza service Kiwete akatembea kabla sevisi haijaanza. Watu wakakusanyika kushangilia kiwete wa miaka thelathini na ngapi.