Sawa, ninataka niseme mambo machache ya kumaliza kabla tujaenda kufanya session ya kuomba. Yesu alipofundisha wanafunzi wake, in fact alikaa nao miaka mitatu. Sisi tumekaa miezi mitatu tu hapa, siku tatu, miaka <laughs> mitatu. Na baadaye alipofufuka alikaa nao muda wa siku ngapi? siku arobaini. Uh, akiwafundisha mambo yanayohusu falme wa mbinguni. Kisoma kwenye Matayo moja sorry, Matendo ya Mitume moja Matendo ya Mitume moja mstari wa mstari wa, wa kwanza soma kwa haraka pale Matendo ya Mitume moja kwanzia mstari wa kwanza anasemaje? Kitabu kile cha kwanza aliandika Theofilo, katika habari za mambo yote aliyoanza Yesu kufanya na kufundisha. Mstari wa pili, nasemaje? Hata siku ile alipochukuliwa juu, alipokuwa amekwisha kuagiza kwa roho wake kwa mitume, kwa Roho Mtakatifu, wale mitume aliowachagua, wale aliowadhihirishia nafsi yake kwa dalili nyingi, baada ya kuteswa kwake, ya kwamba yu hai, akiwatokea muda wa siku wa 40 na kuanena mambo yaliyohusu ufalme wa Mungu. In fact alichowaambia Mstari wa nne, hata alipokuwa amekutana nao, aliwaagiza sema, aliwaagiza kwa kila ambapo kuna makutano kuna nini? kuna maagizo. Yesu alipokutana na wanafunzi wake aliwaagiza, na mimi leo ninawaagiza, sema tunaagizwa. Aliwaagiza wasitoke Yerusalemu mpaka ingoja hadi ya Baba ambayo mlisikia habari zake kwangu ya kwamba Yohana alibatiza kwa maji bali ninyi mtabatizwa kwa Roho Mtakatifu baada ya siku hizi chache. Wangapi wamepata ubatizo wa Roho Mtakatifu kwenye kambi hii? Kwa hiyo kupokea ubatizo ulikuwa na maana gani? Angalia mstari wa nane. Mstari wa nane akasemaje? Lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu tangu Yerusalemu na katika Uyahudi wote na Samaria hata misha nchi. Maagizo ya mwisho aliotoa Yesu kwa wanafunzi, cha kwanza watapokea nguvu, wasubiri, wapokee nguvu. Ichi kwetu sehemu ya kusubiri tupokee nguvu hatuna, kwa sababu hatusubiri siku ya Pentekosti. Kambi yetu hii ilikuwa ni Pentekosti. Ulifurahi katika roho, uliomba, si ndio? Eh, ulifanya nini? Ulifurahi katika roho, uliomba, uliombewa, ulisikia mafundisho ulisikia maneno ambayo yalikuwa yanakujenga, lakini kuna agizo moja ambalo linatuhusu wote. Maadamu sisi tumepokea nguvu na Roho Mtakatifu amekuja juu yetu au yuko juu yetu, kifuatacho ni nini? Nanyi mtakuwa mashahidi wangu tangu Yerusalemu. Sasa sisi hatuko Yerusalemu, lakini kazi ya kushuhudia habari za Yesu. In fact sisi hatusemi tulimwona, tunasema tuliyojifunza Iko sawa eh? Ushuhuda wetu sio kama wa mitume, kwa sababu mitume amesema, sisi tulimuona, alifufuka, alikula pamoja nasi, tukamwona ya kwamba amefuka. Sisi tumejifunza na kuona ya kwamba amefufuka. Haleluya, asemaje? Hizo ndo habari ambazo tutawaambia watu wengine. Kwa lengo la kwanza la kuambia wasubiri na wajae roho nili kwamba watembee supernatural katika kwenda kuhubiri hizo habari za kufa na kufuka kwake, ambayo sisi tunajua hakika. Yesu alikufa na siku ya tatu alifufuka. Kwa ajili gani? Alitolewa kwa sababu ya makosa yetu na kufufuliwa ili tupate kuhesabiwa haki, au? Alimwaga damu yake, damu ya agano jipya, kwa ajili ya ondoleo la dhambi. Hilo ndilo ambalo sisi tunapaswa kufundisha. Mitume walifanya hivyo katika Matendo ya Mitume, unaona sura ya, ya, ya pili mpaka ya ishirini na nane. Inamaliza sura ya ishirini na nane pale ambapo mpa, Paulo amekaa mahali asubuhi mpaka jioni akiwashuhudia watu mambo yale ambayo Musa aliyasema kwamba Kristo atapata mateso na kufuka siku ya tatu, muda wa kutosha. Haleluya. Kwa kuna maagizo yatokanayo na, yatoka na kujazwa Roho. Nanyi mtakuwa mashahidi, si tu ningesema nanyi mtaenda kuhubiri. Kwa hiyo makusanyiko kama haya yana kuchaji kwa ajili ya kwenda kufanya kitu cha kimungu, kwa ajili ya kuongeza passion yako kwa ajili ya Injili. Ndio maana baada ya namna Mathayo alivyoandika agizo hilo la mwisho la Yesu alisemaje? Mathayo 28 mstari wa kumi na nane hadi 20. Akaja kwao akasema nao akawaambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Hapo akasemaje? Basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu, alafu akasemaje? na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi. Akasemaje? Tazama, nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. ko function ya kwanza ya Yesu, kukutana na wewe, akazungumza na wewe eidha, ni kwenye kusanyiko ambao ni kupitia mtumishi, ni ili kukuandaa ukafanye wanafunzi. Iko sawa? ili kukuandaa ukafanye wanafunzi ukafundishe watu wengine Injili uliyosikia haitakii ishie mikononi mwako. Paulo alimwambia Timoteo. Katika Timoteo wa pili mlango wa pili sura ya pili mlango wa pili anasemaje? Na mambo yale uliyoyasikia kwangu mbele ya mashahidi wengi, hayo wakabidhi watu wengine waaminifu, watakaofaa kuwafundisha watu wengine. Ni chain reaction. Nilichokisikia na kukielewa na kukiamini, sibaki nayo injili. Sio pokeo la kibinafsi, ni sharing. Yale niliyoyapokea, ninakuwa mwaminifu kuwafundisha wengine. Kwa nini nawafundisha wengine? Ili wao wao waaminifu kuwafundisha wengine, ili injili ifike mwisho wa nchi, mwisho wa dunia, kona zote za ulimwengu, kuanzia Yerusalemu, Uyahudi wote au Yudea yote na Samaria hata miisho ya nchi. Kwa mpango wa Mungu ni kwamba injili iwe kama mbio za kupokezana vijiti. Nilipokea kwa uaminifu, ninawaambia kwa uaminifu, mseme kwa uaminifu. Na wewe, wakati mwingine usimame kama mimi, una kambi unafundisha watu. Una watu ishirini, watu thelathini nawafundisha. Ukiwa Global Family Gathering hiyo inawezekana. Cha muhimu ni kwamba nini? Anza kufundisha kwa uaminifu. Hakuna mtu anayenyimwa kufanya huduma kubwa JFG. Kila mtu ana uwezo wa kujitia bidii kufanya huduma. Mfikie mtu mmoja, wafikie watu wawili, uwe na seli ya watu watano, watu kumi, uwe na jaza watu, fikisha local church, nenda mkoa mwingine, anzisha kanisa, nenda kwenye ukanda, anzisha ukanda ambao kuna kanisa. Ukiona Tanzania haijakutosha, nenda Uganda. Ukiona Uganda haijakutosha, nenda Kenya. Injili inaenda hivyo. Ukiona Uganda, nenda Marekani. Bwana asifiwe! <laughs> nenda wapi nenda kote duniani kwa sababu inatakiwa kufika nini kila taifa Yesu alisemaje kwenye Marko kumi na tano kumi na sita sura ya kumi na tano basi enendeni mkaubiri mka injili kwa kila kiumbe aaminiye na kubatizwa ataokoka asiyeamini atahukumiwa unatakiwa kwenda kwa sababu watu wanatakiwa kusikia injili na kuamini. Actually unaenda kufanya kazi ya Mungu ya kuondoa watu katika dhambi zao. Yohana anaandika enye Yohana ishirini mstari ishirini na moja hadi ishirini na tatu Yesu akaja kwao. Yesu akaja kwao akawambia amani uyo kwenu, akasemaje? Kama baba alivyonituma mimi, nami nawapeleka ninyi. Akawavuvia akasema pokeeni roho Mtakatifu, alafu akasemaje? Wowote mtakawaondolea dhambi wameondolewa, na wowote mtakawafungia dhambi wamefungiwa. Maana yake Mungu anakupa mamlaka ya kusaidia kuwaondoa watu katika mazingira ambayo mwanadamu kikawaida wasingejitoa. Unakuwa messenger of God, you act in the nafasi ya Mungu, katika nafasi ya Mungu, kwa sababu kazi ya kuondoa dhambi ni kazi ya Mungu, lakini hiyo, huo uwezo amewapa wanadamu kwa injili. Isaya 43:25 inasemaje? Isansemaji, mimi naam, mimi ndiye niafutaye makosa yako kwa ajili yangu mimi mwenyewe. Kama ni Mungu ndiye anayefuta makosa lakini God's method is man. Utendaji wa Mungu ni kupitia mwanadamu. Amekupa wewe uwezo wa kwenda kusema injili na watu wanaokoka, unaenda. Usipoongea nyumbani kwako, ndugu zako watabaki na dhambi zao. Usipoongea mtaani kwako, mtaani kwenu watabaki na dhambi zao usipoongea kwenye mji wako mji wako, watu watabaki na dhambi zao. Lakini wewe uko kama torch light katika ule mji, kuonyesha watu habari za Yesu ili wakiamini wapate ondoleo. Ao ndio maana kwenye Luka 24 mstari 47 anasemaje? na habari ya toba na ondoleo yataubiriwa kwa jina lake katika mataifa yote. Mataifa yote kwa Injili ni kufikia ulimwengu wote. Jana tulisema Ibrahimu aliona watoto wengi kama mchanga wa bahari, kama nyota za mbinguni. Hayo maono aliona Ibrahimu hayatimii kama hatutamhubiri Kristo kama nyota za mbinguni, kama nyota za mbinguni, kama miisho ya nchi. Siku ya kwanza Injili ilihubiriwa waliokoka watu elfu tatu na baadaye ikaenea Yerusalemu sehemu kubwa ya makuhani wakaitii ile imani, kwa hakuna mkate mgumu mbele ya chai. Kama makuhani waliamini, kila mtu anaweza kuamini. Makuhani ni watu ambao wameishikilia sheria ya Musa lakini waliamini. Sura ya saba, sura ya sita wakasimama wakina Stefano kwa mara ya kwanza. Ha, Stefano hakuwa sehemu ya mitume kumi na mbili. Akasimama kwa mara ya kwanza, akahubiri sura ya saba yote akahubiri kabla ya kuuawa. Lakini sura ya nane akaelekea Filipi, Filipi akaelekea Filipo akaelekea Samaria. Alipofika Samaria akasemaje? Mji wote ukamjia akahubiri, na watu akapokea Injili ko kile kusema ya kwamba watu hawapokei kweli Injili, kuhubiri ni ngumu, haitoki kwa Mungu, inatoka kwa shetani. Kwa sababu tukisoma kwenye Biblia, Injili inapokelewa, ilipokelewa Yerusalemu, ilipokelewa Samaria. Ahadi ilisemaje? Maelekezo yasemaje? kutoka Uyahudi, Uyahudi hadi Samaria na hata miisho ya nchi. Aliyeingia Samaria ni nani? Filipo akahubiri pale, watu wakajazwa Roho. Yohana na Petro wakaitwa, wakaja, wakaweka mikono, watu wakajaza roho sema watu wakajazwa Roho. Kwa kwenye kuhubiri injili, hakikisha watu wanafanya nini? Wanajazwa Roho. Kwenye sura ya kumi na tisa Paulo anasimama na kuwauliza maswali, je, mlipokea Roho Mtakatifu mlipoamini? Wakasema la hata kusikia kwamba kuna roho Mtakatifu. Hatu kusikia. Paulo akaweka mikono juu yao, baada ya kuwafundisha mambo ya Roho, akaweka mikono juu yao wote, wakajazwa roho Mtakatifu, wakaanza kunena kwa lugha na kufanya nini, na kutabiri. Injili lazima ipanue mipaka, iende usikonteni, kwenye kijiji chako, kwenye mtaa wako, kwenye eneo uliopo, iende injili. Ilitoka kwa Yerusalemu ikaingia Samaria, ikaanza kwenda kwa mataifa. Kornelio akasikia injili, very supernatural. Mungu alimtafia, hata ikibidi malaika watumike wakutanishe watu ili injili iende. Kornelio anaona maono ya waziwazi mchana. Hallelujah! Alafu Petro alikuwa anaomba aka kawa kwenye trance akawa anaona maono, akaona vitu vikishuka, mara ya kwanza, mara ya pili, ilibidi aelezewe kwenye maono ya kwamba nini lazima injili itoke mpaka kwa watu tunaoona hawafai, tunaoona najisi, ambao ni mataifa. Cornelio, lazima ubidiwe injili kwao. Tusisubiri mpaka Mungu aate kutuonyesha maono ya kwamba watu naowapita njiani wanatakiwa kuokoka Tususubiri mpaka tuanze kuambiwa, angalia sasa, angalia sasa, mara ya kwanza, mara ya pili, Mungu akutanishe uso kwa uso, sema fungua kinywa uh -uh. go first be ready to go. We tayari kwenda, haleluya! Uwe tayari kwenda, haleluya! Na nguvu za Mungu ziko kwa ajili ya kufanya nini? Kukusaidia. Injili kaenda Samaria. Injili kaenda Samaria, Kornelio akasikia Injili, wakasema Mungu amewajalia pia na mataifa kupokea nini? Toba liletalo uzima. Injili haichagui mtu. kwa ukitoka hapa, nenda kaseme, kazi yako kubwa ni kufungua kinywa, aletae mazao ni Mungu. Kazi yako ni kufungua kinywa, kazi yako ni kufungua kinywa kama una changamoto ya kufanya uinjilisi, ongea na kiongozi wako. Nenda kwenye practical, kafungue kinywa. Fungua tu kinywa, mwache Mungu matokeo. Fungua tu kinywa, kwa ni muhimu sana, wahubirie watu Injili wakishaamini walete kwenye kanisa la mahali, kwenye kanisa la mahali. Kwa nini muhimu kwenye kanisa la mahali? Sababu ni kwenye kanisa la mahali ndipo mtu anapoelekezwa kwa vitendo, namna ya kuomba, namna ya kuheshimu makusanyiko, namna ya kuheshimu watu wengine, namna ya kuheshimu viongozi, namna ya kuandaliwa kwa ajili ya huduma, anakuwepo kwenye kanisa la mahali. Mtu akishaamini, mpande kwenye kanisa la mahali. Ndio maana walipoamini watu elfu tatu kwenye Matendo mbili arobaini na moja Watu elfu tatu walivyoamini, mstari unaofuata Matendo mbili arobaini na mbili asemaje? Wakawa wakidumu katika fundisho. Ina maana walikuwa wanakutana, walikuwa wanakutana nyumba kwa nyumba, walikuwa wanakutana hekaluni au mahali pa wazi, kanisa la mahali wakawa wanakutana pale, wanaomba, wanajifunza. Kanisa la mahali ndo mahali pa kuwafunza watu kwenye huduma. Ndo maana kati ya maelekezo ya msingi ni kujifunza kwa committed, kuhudhuria makusanyiko kanisa la mahali, makusanyiko yote ya kanisa la mahali. Usiwe mtu unaye doji mikesha. Ukiwa una doji maombi, hakuna siku utakuwa mtendakazi, hakuna siku mimi nikienda kwenye kanisa la mahali, nauliza watu wangapi wanakuja kwenye mikesha. Kama mko arobaini, watu wanaokuja kuomba kwenye makusanyiko na maombi ni watano, kuna watu wangapi wanaandaa kwa watenda kazi watano? Hao wengine ni watendwa kazi <laughs> ni kazi kwa. Kama uko hapa, ongeza commitment kwenye kanisa la mahali, jitoe pale. Mungu anakupanda pale ili akusaidie kuwapanda wengine. Passion ya huduma inajengwa kwa mtu ambaye ana kanisa la mahali nalofundishwa kweli. Inajengwa kwa namna wanapokuwa pale na wanapokuwa hudumu. Actually, Pastor Kristo anasema hivi, sehemu mojawapo ambao unajifunza kutokuwa mbinafsi ni kwa kwenye kanisa la mahali, kwa sababu unaenda pale mahali ambapo hao sio kaka zako au dada zako wa kimwili, ni watu wengine huwajui, lakini unaenda kwa hudumia. Unashinda ubinafsi. Unashinda kiburi. Hatujui cheo chako lakini naambiwa sogeza kiti. Na hatujui cheo chako unaambiwa sogeza kiti. Kwa nini? Kwa sababu kanisa la mahali ni mahali ambapo unalelewa. I can tell you, hakuna mtu ambaye atakuwa kwenye huduma ambayo haiko committed kwenye local church. Kwa nenda kaongeze bidii kwenye kanisa lako la mahali, nenda kakae chini ya uongozi na kusikiliza na kupokea maagizo na maelekezo, nenda kajengwe pale, pandwa pale, grow where you are planted. Grow there. Grow there. Anza kuonyesha matunda katikati ya waamini wenzako. Zaa matunda pale. Pa, fanya pale kama kuna wanafunzi, uwepo kwenye wanafunzi. Wana mahitaji, uwepo kwenye kuchangia mahitaji. Just be there active. Hallelujah. Furaha ya kwanza ya mwamini ni kwa sababu Yesu Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zake. Furaha ya pili ni kuambia na kuwasaidia wengine kwa ajili Suleiman alipokuwa sema ubatili mtupu, Samaria kile alichokisema ni kwamba hakuna furaha yoyote mtu atapata nje ya Mungu, lakini namba mbili, hauwezi kuwa na furaha iliyotimilika katika Kristo kama umtumiki Kristo. Unaweza ukafurahi katika roho, ulikufa kwa ajili ya dhambi zangu, lakini kutakuwa na kitu kinakuinda: Mbona huambii wengine? Hiyo sio hukumu ya shetani, huyo ni Roho wa Mungu anaongea na wewe. Ukianza kujisikia vibaya, kwa nini hauzai matunda? Sio shetani, ni Roho wa Mungu anakwambia, endeleza huduma ya Yesu Kristo. Unanisikia? Endeleza huduma ya Yesu Kristo, endeleza huduma ya Yesu Kristo. Kwa kama kuna kitu unahitaji kupokea kwenye kambi hii ni commitment ya kuona njiri inafikia ulimwengu mzima Unafikiaje ulimwengu mzima? Asemaje? Hivi, do not try to reach the world. That can be your vision, but you have to start where you are. Anza. Kama unataka kulima shamba, huwezi kulima shamba lote, unalima unapokanyaga, unalima miguu yako inapofikia. Mungu ametupa kufikia mkoa wa Arusha lakini hujawahi kufikia Ngulelo. Mungu ametupa kufikia mkoa wa Tanga lakini hujawahi kufikia mkoa kwani kwa juni. Haleluya! Mungu ametoka kufikia mkoa wa Kilimanjaro, lakini hujawahi kufikia Kiboroloni. Kiboroloni, eh? Kwa kila mahali ambapo mungu anataka, ndio maana aliposema ulimwengu wote alisemaje? Practical. I like that. Unajua, unaweza ukawa na vision ya kufunga goli, lakini mpira huwa upigwagi hapa na kupigwa hapa yeye anapiga tu moja, Musonda anachukua mpira kule, anatia kule. Ah ah. Yeye achukuliwa pale Diara, anatupa pale. Wachukua anachenga, wanachenga, moja mbili tatu nasikia. Piu, goli limetimia. Kwa hiyo ni sawa sawa anakuwa na nini? Vision. Kuna sehemu tunataka kufika kwa ajili ya Injili, lakini how do you do it? Unapiga chenga hapo ulipo. Unafanya unachotakiwa kufanya. Mwanafunzi mmoja anakuwa hivi, unajua, ukimshughulikia mwanafunzi mmoja akaelewa injili akaimarika hivi, unajua umezaa kanisa lingine, kwa sababu na yeye atatumia bidii hiyo hiyo uliyomlea kumlea mtu mwingine, anamkuta mwingine na yeye anamlea. Kwa hiyo pattern unayotumia kulea wanafunzi wako ndio pattern unayoambukiza mwanafunzi wako kulea wanafunzi wengine. Kwa hiyo usimfundishe mwanafunzi wako ajaye tabia mbaya kwa kutokuwa committed kwenye malezi kwa kutofuatilia hatua kwa hatua, kwa ajenga. Ndicho ambacho Yesu alifanya, alihakikisha anawahudumia miaka mitatu, mara nyingi alikuwa anakutana nao. Haikutosha hivyo tu, Paulo mwenyewe alikuwa anakutana na watu kila siku kwenye darasa la Tirano, matendo ya mitume kumi na tisa, kila siku kwenye darasa la Tirano kwa muda wa miaka miwili. Sura ya tatu, sura ya kumi ishirini anaonyeshaje alifanya service moja usiku kucha, Utiko alianguka kwale, matendo ya mitume ishirini kuanzia mstari wa saba mpaka Utiko akaanguka, lakini alipofufuliwa, Utiko akarudi akaendelea, akafuliza kusema mpaka alfajiri, mpaka asubuhi. Kwa nini? Alikuwa committed kufundisha, ndo maana alipoita kikao cha viongozi kwenye sura kwenye kuanzia mstari wa kumi na saba alipokuwa Mileto, Aliwaambiaje? sikuacha kujiepusha kuwaambia neno lolote liwafaalo, niliwaambia kusudi lote la Mungu. Akasema, mnajua nilipokuwa kwenu, sikujiepusha kuwaambia. Akasemaje? bali nalifundisha wazi wazi, na nyumba kwa nyumba, kila siku kwa muda wa miaka mitatu. Hiyo ndio ripoti yake, nausoma, miaka mitatu. Ina maana baada ya miaka miwili injili kufika Asia yote, bado alispendi mwaka mmoja zaidi, akaacha viongozi wa kanisa. Paulo, kama aliweza kufika Efeso, akazaa kanisa lenye viongozi, wewe hapo ulipo unaweza akazaa kanisa lenye viongozi. Haleluya! Haizuiliki. hata kama wewe ni cell leader, unaweza wakazaa kanisa lenye viongozi. Unajua kwa nini? Utawalea hawa watu watano, utawafundisha kwa bidii kila siku. Haihitaji mbwembwe, ni kuhakikisha unachambua maandiko kila siku prayerfully, unahakikisha unawafuatilia, unafanya follow up kila siku, unafanya follow up kila siku, mtu anaimarika, nguvu za Mungu zinaendelea kumbadilisha, kwa sababu unamwombea Ghafla kesho ana seli yake, kesho ana seli yake. Dar, Arusha yote inakuwa na seli kila mahali, Tanga yote inakuwa na seli kila mahali, Kilimanjaro inakuwa na seli kila mahali, Manyara inakuwa na seli kila mahali. Tunafanyeje? Mtu mmoja alikuwa mwaminifu kumlea mtu mmoja. Seli hazianzishwi na kampeni ya kuanzisha seli, mm -mm. Seli inaanzishwa kwa kuandaa watenda kazi watendakazi ni nani mimi na wewe tunaokutana kwenye seli kwa sababu kwenye biblia hakuna mtu yeyote ambaye sio mtumishi wa mungu kila mtu amepewa huduma ya utupatanisho hivyo vingine ni vyeo tu pale unaposemaga hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo wakorinto wa kwanza tano kumi na saba amekuwa kiumbe kipya tazama yamekuwa ya mapya chini yake anasemaje Eh? Teka, lakini vyote hivi pia vyatokana na Mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa Kristo. Asemaje? Naye ametupa huduma ya upatanisho. Kwa hiyo kila mtu ambaye alikuwa anafurahia kwenye kambi kupatanishwa na Kristo amepewa nini? Huduma ya upatanisho. Kwa upatanisho wako unazaa upatanisho. Kwa hiyo tunaza usemaje? Heri wapatanishi <laughs> kwa tayari unampatanisha wanadamu na Mungu kwa huduma ya upatanisho, unahubiri nini? tano ishirini na moja yeye asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi ili sisi tupate kuwa haki ya Mungu kwa yeye. Ndicho anapomalizia anapo, kwenye mstari wa ishirini na moja kwa kila mtu aliyeko hapa ni mtumishi wa Mungu maadamu unaweza kufungua kinywa, maadamu una roho wa Mungu maana una juu ya Injili, unao ujumbe kwa Mungu. Alituachia nini ili tukahubiri Injili? Hajatuambia vyombo, hajatuachia vyombo, japokuwa vyombo ni vizuri. Hajatuachia majengo, japokuwa majengo ni mazuri. Aliwaachia nini? Ujumbe na Roho. Alipowafundisha akaelewa, akawaambieje? Msiondoke Yerusalemu, mpaka mtakapovikwa uwezo utokao juu. Luka anaandikaje kwenye Matendo ya Mitume moja nane lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi. Maanake nanyi mtasema ujumbe unaonihusu mimi. Kwa nahitaji nini ili kuhubiri njili? Moja, hiyo injili ni ijue. Namba mbili, ni jaya roho kwa namna ya kuapproach huduma. Jaya roho, kila siku najiandaa kwenda uinjilisti, natumia nusu saa rekabayadsop, nanena kwa lugha na jaya roho pale naanza kutoa matamko, nakuwa na usemi, nakuwa na utterance. Naanza kutoa matamko pale, na tabiri juu ya mtaa ambao naenda. Wagonjwa watapona leo, viwete watatembea leo, hiki kitatokea leo. Alafu kisha sema hayo, watu wengi watapokea injili leo. Ukishasema hayo, chukua silaha zako, enda vitani. Aleluya! utakuwa na nini matokeo? Baada ya kambi hii utakuwa na matokeo sana. Baada ya kambi hii utakuwa na matokeo sana, kwa sababu unajua cha kufanya. Hata kama waliwahi kuhubiri watu wapokee injili na kutangazia katika jina la Yesu, ukifungua kinywa baada ya kambi hii utaona, ize utaona ni rahisi kupokelewa. Kinywa chako hakitakuwa kinywa cha maneno ya kawaida. Mnaona nyiye mlioko hapa ni kwa sababu kuna mtu mmoja alifungua kinywa, kinywa chake kimezaa matunda ya sisi. Haleluya! kinywa chake kimezaa matunda ya wewe. Alikutana na wewe, akakwambia habari za Yesu. Alikuuliza baba yako ni nani? Hajakuuliza wengine hata wajui baba yako ni nani, mama yako yukoje. Mmekutana Kilimanjaro, hamjui background yoyote. Hajui umewahi kutenda dhambi ngapi, hajui mtakatifu, hajui, eh, hajui tu habari za Yesu, ukasema ndio Bwana na nilikuwa kwenye kambi kambi jayo, na wewe una watu walisema ndio Bwana, umewaleta. Haleluya! kambi jayo, hakuna mtu atakayekuja mwenyewe. Usije kambi ijayo kama mchawi, njoo na watu, usije kama mchawi wa kijiji, njoo na nyomi, njoo na kijiji chako, njoo na watu ambao waliamini Injili, njoo na seli nzima ulionayo. Umeondoa kwenye kambi, una seli, lakini ukitoka kwenye kambi hii unaenda kuanza seli Unajua kwa nini walipotoka wakaanza kuwa na matokeo? Petro ambaye alikuwa ni mwoga alisimama siku ya kwanza, wakaokoka kwa watu elfu tatu. Hakuna mwoga kama Petro hapa. Tayari tumepokea nini? Roho wa Mungu. Haleluya! Tayari tumepokea nini? Roho wa Mungu. Tayari tumepokea nini? Roho wa Mungu. Kama una mazingira yanayokufanya usiwe na matokeo kwenye huduma yako, mazingira hayo yanarekebishwa katika jina la Yesu. Unapata nafasi ya kumtumikia Mungu kwenye mazingira yanayoonekana magumu. Sikiliza, Mungu atawafungua wengine macho hapa kuona namna ya kufanya huduma vizuri pamoja na kazi zao. Pamoja na kazi unaona, imechangamotisha ina mambo mengi, imebana, lakini Mungu atakupa fursa. Utakuwa na nusu saa yako, lakini watu wataokoka na kujaro Roho hautahitaji tena masaa mawili. Mtu ajae roho, utaongea maneno machache. Roho Mtakatifu ataanza kufundisha namna ya kuongea, maneno machache atakaamlidi mtu kwenye kuokoka. Hutaongea vitu vingi ambayo atakuwa confused. Utazungumza habari za msamaha wa dhambi katika mauti ya Yesu Kristo, na dhambi hizo zinaondolewa milele. Ukiamini leo unapata milele, atakwambia hizi ni habari njema sana, maana si kwa nguvu, si kwa uweza, bali ni kwa Roho wa Bwana. Watu wataanza kupokea mmoja baada ya mwingine, mmoja baada ya mwingine, mmoja baada ya mwingine. Kuna watu wataanza kusumbua. naomba haufungui seli hapa kazini kwetu, haufungui seli hapa kazini kwetu, hatupati muda wa kuomba hapa kazini, kazi kwetu hatupati muda wa kujifunza Biblia. Brother, naona unajua mambo ya Mungu. Wengine wataanza kukutafuta, tunaweza kuta muda wa kujifunza hapa. kwa nini? nguvu za Mungu zimetutangulia kuleta matokeo baada ya kambi hii. Nasema, can I have time tujifunze neno la Mungu kila mahali utakapokuwepo, nisikiliza, nguvu za Mungu zimetutangulia. we are going to have result every corner, every corner. Watu wanapokea injili kwa nguvu, kwa namna ambayo haijajitokea wa. Haleluya! watu wanapokea injili kwa nguvu, kwa namna ambayo haijajitokea. Kazi yako ni kufungua kinywa chako, kazi yako ni kufungua kinywa chako, uanze kuona matunda ya kazi yako, kwa sababu Kristo katika ufufuo, Isaya anasema ataona matunda ya kazi yake na kuridhika. Matunda ya kazi ya Yesu Kristo yanaendelea kuenea ulimwenguni, yanaendelea kuenea ulimwenguni, yanaendelea kuenea ulimwenguni, yanaendelea kuenea ulimwenguni, yanaendelea kuenea ulimwenguni, yanaendelea kuenea ulimwenguni. <kwesha> Kaskazini giza litazimwa, giza litazimwa, giza litazimwa, giza litazimwa, maana nuru itaangaza kwa nguvu. Itafika hatua watu wakiongea wanasema, don't say that, huo ni uongo kwenye daladala. Ukweli ni huu, usiwawekee watu mzigo wa jitihada zao. Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zao. it will be every corner. It will be every corner. Kwa nini? moyo wa Mungu ni watu kama mchanga, watu kama nyota za mbinguni, watu kama mavumbi ya nchi. Mungu anaweza kumuinulia Ibrahimu watoto kwenye kila mahali watu wasiohesabika. Usidanganyike ya kwamba injili haipenyi. Injili inapenya, ilihubiriwa siku ya kwanza baada ya ufufuo wakaokoka watu elfu tatu. Injili inapokelea ulimwengu wote, kila mahali. Katika nchi hii injili inapenya kwa kasi, injili inapenya kwa kasi. Haleluya, haleluya. Konenda kaongeze commitment zako. Nenda kaongeze focus yako. Nenda kapunguze vitu vinavyokuondoa kwenye fokus, nenda kavikate. Nenda kaondoe mahusiano wanayokutoa kwenye mfano mpango wa Mungu. Nenda kick out watu ambao hawamjengi chochote pamoja. Nenda kaondoe ratiba ambazo Kristo hatukuzi kwenye hizi ratiba. Nenda kakate chochote kinachokuzinga, uondoe, uweke pembeni, usimame na nini. Ninaenda kuwa na matokeo nikifokus, na wanafunzi wangu watano watakuwa wachungaji watano hakuna kuzaa tena mapoza utasikia sauti ya Mungu kwambia achana na hili hili achana na hili punguza punguza hiki punguza hiki hiki. Utaanza kujua namna ya kufocus kwenye biashara zako kwa sababu biashara zako zikivurugika huduma pia inavurugika nenda ukafanya biashara yako kwa kujitoa nenda kafanya kazi zako kwa bidii ondoa muda wa kuangalia vitu ambavyo vinakula muda wako nenda kavikate nenda kaviondoe kwenye ratiba yako nenda kaondoe vijiwe vya umbea nenda kaondoe vitu ambavyo havijengi, alafu anza kuongeza nini? Focus like a laser focus. Unajua hata nguvu nyingi zikitawanywa hazina matokeo, zikikusanywa pamoja zinaleta effect. Sio kwamba wewe hauna matokeo, umetawanywa. Go and collect yourself. Haleluya! Bora uwe na mambo matano kwenye maisha yako yenye impact. Roho wa Mungu atawasaidia wengine kutoka hapa kukat some businesses ambazo hazina matokeo kwenye maisha yao Umefungua biashara ishirini, zote zinakuumiza kichwa. Mungu atakufunisha kukonsolidate kwenye one big business, two big businesses ambazo zitakuwa na matokeo kuliko kuwa na multiple businesses ambapo kichwa kinauma you are going to change that. you are going to change that Kwa nini? Mungu anataka affect maisha yako yote. Kwa nini? Mungu anataka kusaidia kwenye kila eneo kwa nini Mungu anataka kusaidia kwenye mahusiano yako? Ni kwa sababu anataka uweze kuzaa matunda kama mwana wa Mungu na matunda yako yapate kukaa. Mpaka hapo najua tayari Mungu anakuonyesha vitu vya kuadjust. Hallelujah. Kama hauna namna ya kufanya, usijali, utawekewa mikono. Ukiwekewa mikono utapokea nguvu ya kutenda hayo. Biblia inasema kwenye Kumbukumbu la Torati 34 mstari wa 9, akasema Yoshua alikuwa na hekima kwa sababu Musa alimwekea mikono, akasemaje? Israeli wote walimsikiliza. Kwa haya matatizo yako kisha ekewa mikono, yatakusikiliza, yataondoka, yatakupa njia. Paulo anamwambia Timotheo, usisahau ichoche karama ile iliyoko ndani yako kwa kuwekewa mikono na unabii uliotolewa na wazee. Anasema kumbuka unabii uliopewa na kuwekewa na mikono yangu. Kwa lugha rahisi, ukishawekewa mikono, nenda katembee kama mshale ulioachiwa kwa nguvu sana, ukazae matunda. Haleluya, ukazae matunda. Tunaenda kuzaa matunda, yes! Tunaenda kuzaa matunda. Unajua ndugu zangu, tumeona jana ya kwamba tabu yetu katika Bwana si bure, tutaiona kazi yetu. Asema yes, this is it, this is it, tutaiona Kazi yetu sio tu kwa baada ya kufa, tutaona watu walioamini, sema huyu hapa mchungaji wa ile kanisa kule sehemu fulani, mi ndo limhubiria injili, huyu hapa mi ndo limsaidia, huyu mwenye seli kumi mi ndio limsaidia, hawa nimewasaidia mimi. You can do that kwa sababu nguvu za Mungu zinakusaidia. Haleluya, it is possible because of the spirit of God. Tunasarenda katika utendaji wa nguvu zake After this meeting, you will know exactly what to do. Baada ya kusanyiko hili utajua kipi cha kufanya. Baada ya kusanyiko hili sio maandalizi ya kambi nyingine, baada ya kambi hii ni kuanza kuzaa matunda. Hiyo ndio namna ya kujiandaa na kambi nyingine. Umeona tangazo la hili kambi? La hili kambi halikuwepo tangazo. Unajua kwa nini halikuwepo tangazo? Kwa sababu matangazo ni sisi wenyewe. Uinjilisti, wanafunzi, uinjilisti, wanafunzi, uinjilisti, wanafunzi Uinjilisti, Matangazo ni mazuri, lakini matangazo sio Injili. Watu gani tunaowaleta kwenye kambi? Tuliowafikia kwa injili wakaamini, wakaamini, wakaamini, wanakuja hapa, wameshaamini, wanakuja kujengwa na kuimarishwa. Kambi ijayo, we are going to be more than this. Haleluya! Muone, hukumbi vile viti ambavyo vijakaliwa, vitakaliwa na watu wengi, watakuwepo hapa. Haleluya, tutakuwa na watu kutoka Babati, watu kutoka Simanjiro, watu kwa sehemu zingine. Tutakuwa na watu kutoka Muheza, watu kutoka Lushoto, watu kutoka sehemu zote za kaskazini. Mungu anataka injili ifike kwa kila mtu, kila mahali. People and places, God always talk about land and people. Ndo maana amesema Injili ifike kwa kila kiumbe, lakini haijaishia hapo. Kiumbe pale ni wanadamu, lakini haijaishia pale. Akasemaje? Yerusalemu, location, Uyahudi wote location, Samaria location. Miisho ya nchi location. We are going to cover the earth. Hallelujah. It is global. We are going to cover our local Haleluya! wangapi wanaona hiyo? wangapi wanaona hiyo? wangapi wakiona se, wakijiona sehemu ya misheni hii ya kufikia ulimwengu kwa Injili? Usijiangalie ulivo mm -mm, ujiangalie ulivo utajidharau. Ziangalie nguvu za Mungu, ziangalie nguvu za Mungu. Vijana wadogo wa shule za msingi wanawajaza watu Roho isiyo habari za umri. No! No, ni nini nguvu za Mungu? Supernatural abilities of God. Simama kwa bigo yako. Praise, naomba mbeli. tunaenda kuomba maombi yetu ya mwisho kwa ajili ya wagana hapa, na katika kuomba kwetu tunaenda kupokea maelekezo. Tumepokea maelekezo, tunapokea na uwezeshi wa kwenda kufanya kazi haya. Nataka utumie dakika chache hapa kwanza kutabiri juu ya yale uliyoyapokea. Fungua kinywa chako, unaweza ukanena Kiswahili ukanena kwa lugha. Cha muhimu ni kwamba nini, unatabiri kile unachotaka kukiona. Speak in tongues, speak in tongues, speak in tongues. Nena kwa lugha, nena kwa luga wakati shebreko usayama edi brahaze geto prehazos lebra kadeso mandarabas. Unaona nini? Unaona nini Unaona nini? Habakuki aliambiwa, unaona nini? Akasema mwenye haki wangu wa ataishi kwa imani. Alafu akaambiwa dunia yote, hey, kama niishivyo Bwana, dunia yote itajazwa maarifa ya utukufu wa Mungu kama vile maji yafunikavyo bahari, kama vile maji yaifunikavyo bahari.