Baba, tunakushukuru kwa sababu ya nafasi ambayo nyingine unatupa kwa ajili ya kulifahamu pendo lako, tusikie unaposema kwenye maandiko matakatifu, utufunulia upendo wako, utufundisha kile ulichokifanya katika kufa na kufa kwako, ubora wa dhabihu yako na kazi bora uliyokamilisha kwa ajili yetu, ili kwamba kwa kusikia hayo izae tumaini la kuona ubora wa kazi yako kwa ajili yetu na kwa ajili ya watu wengine na kwa ajili ya kuwa na mwenendo unaofanana na kile ulichokifanya tuone wewe ukiwa ndani, ukiwa ndani yetu yale unayofanya unayofanya akidhihirishwa katika maisha yetu ya kila siku katika jina la Yesu amen, amen. Haleluya! nani yuko tayari kusikia tena habari za pendo la Baba? Haleluya, au mmelichoka? Ndio kwanza unaanza si ndio eh? Karibisha watu watano, asanteni praise. Waambie karibu katika ibada ya mafundisho E, kama amenuna mkwepe. Hakuna kuambukizana kinunio leo e, mwambie mi siwezi kusalimia walionuna. Kufurahi akuuzi kunapatikana bure ndani ya Yesu e, haleluya. Memaliza watu watano yeah. Pata nafasi ya kuketi, chukua matiri yako. Najua umeshafika mahali pa juu palipoinuka. Yohana ngapi? Nne, mstari wa ngapi? Ishirini na tatu, tatu. Inasemaje? Lakini saa inakuja nayo sasa ipo, ambayo waabudua wa halisi watamwabudu Baba katika roho na kweli. Kamu, kwa maana Baba awatafuta watu kama hao. Hatuna ugomvi na mambo mengine yaliyoko kwa juu, tumemalizana nayo. Haleluya <laughs> saa tumemaliza Wangapi wanaijua saa <laughs> imeisha eh? Alafu yeah. Tukaona waabuduo ni wakina nani? Yeah, alafu waabuduo halisi specifically. Ni watu gani tunawaabudu halisi ndani ya nyumba hii? yes, yes haleluya yeah. Unajua unapoona maandiko alafu unajiona <laughs> unajiona unaitwa hiki, sio kitu fake. Ili ni kitu Masoagesema hii ni kitu regino. Ile isio, isio, isio fokotopi. Ile regino kabisa. Yenyewe enyewe, enyewe. Naona, wale watoto wa mjini, mjini Dar es Salaam wangesema kitu oji. Eh? Mwabudu oji. Ningekuwa enzi zile za kutengeneza matangazo fulani ukiandisha okay, ibada unaita mwabudu, waabudu OG. <laughs> Hallelujah. Lakini like tumeona kwamba sisi ndo waabuduo OG, sisi ndo waabuduo wadumuo, na vina vimekuja, waabuduo wadumuo, kama kidumule vile. Waabuduo wadumuo, sisi ndo wale waabuduo wenye ujasiri. Kwa nini tuna ujasiri? Na in fact Waebrania wanasema tunao ujasiri wa kuingia patakatifu kwa damu yake. Haleluya. Kwa nini? Maona kuna sababu ya kuwa na ujasiri kwa damu yake, kwa sababu damu yake ni the best, si ndio eh? Sema damu ya Yesu ni the best. Sema dhabihu yake ni the best. Sema dhabihu yake ni the best, damu yake ni bora, na ndio maana Waebrania amejaza agano bora lilo na ahadi bora, alafu na mjumbe bora alafu kuhani bora alafu ukombozi wa milele na wokovu wa milele alafu akaingia mara ngapi mara moja alafu akatoa dhabihu moja inayodumu milele ambao wale wakaribiao hawajioni tena wenye dhambi yesu ninoma yesu ninoma yesu ninoma Mtu anasema kweli, neno noma. <laughs> Sasa kwa tumemalizana na waabuduo halisi. Actually, tumesha clear pia Yerusalem, kwa nini sio Yerusalemu na kwa nini sio Mlimani? <laughs> Umeelewa, eh? ili uchambuzi ni mtamu. Natembea, tembea tu mdogo mdogo, no hari ni Afrika, wazungu wamesema kwa hiyo okay, Ukienda hapo sasa, ishirini na tatu, tunarudia tuwasemaje, lakini saa inakuja nayo sasa ipo hii fresh imekamilika katika kifo na ufufuo wa Yesu Kristo. Si ndio eh? Nayo sasa ipo ambao waabudu halisi watamwabudu Baba katika roho na kweli, kwa sababu watu hawa roho zao zimetakaswa. Ni sawa, ni sawa Haina famba, haina uchafu, haina waa, haina kunyanzi, haina doa. Ni roho iliyo bora, kwa sababu niliwaambie juzi, ulipo jana ulipookoka, Mungu aliweka deposit ndani yako ya Roho Mtakatifu ko kwa, kwa sababu roho yako imeokolewa, ina uhai tayari, kwa inaweza kumwabudu Baba. Kwahio roho isiyoweza kufanya ibada ni roho ya mtu asiyeamini kasa, haina capacity kwa sababu it is a dead spirit. Iko sawa? Ni roho iliyokufa, imekufa. Kwa sababu haina nini? Uhai wa Mungu au uzima wa Mungu au maisha ya Mungu, kwa sababu neno uzima, uhai, maisha ni neno moja kwa Kiingereza life. Life. si ndio eh? Ndio maana inaitwa eternal life. Kwa mauti ya Yesu mara moja Ukame umeondolewa milele, kiu imekatwa milele. Haleluya! Sasa umegundua kwenye Waebrania, ukifananisha na mazungumzo ya Yesu hawana ugomvi. Na mwanamke anamwambie, ungejua ni nani akuambaye maji, ungemwomba akupe nini, maji aliyo hai ambayo haya maji ukiyanywa, hautapata kiu kamwe, hautapata kiu tena kamwe Ukienda wa Hebrania kumi una verify. si ndio eh? ya kwamba maagizo maneno ya Yesu kwa mwanamke na mwandishi wa Hebrania ni moja. Sasa mwandishi wa Hebrania anatupa uhakika ya kwamba kwa dhabihu hiyo iliyotolewa mara moja, ambapo ndani yako na mapenzi ya Mungu ambayo ni dhabihu ya Yesu Kristo inaweza kabisa kuwatakasa hata milele, au kuwatakasa kabisa Wakaribiao. That is the power of sacrifice of Jesus Christ. Aleluya, tumeona baga hapo. Sasa hili uh, so, ni jambo la msingi sana. Swala la msingi ni hii sehemu ambayo nataka kudini nayo leo, maana baba awatafuta kama hao. Swala la msingi ni kwamba amesha awatafuta au bado wanatafuta, na kutafuta ni maana yake pale Mungu anasema Mm. Uko Tanzania, asikilizia. Ye, nani pale ana Yee, ye, embu. Mungu anazunga sijaona Tanzania Ulaya, akasema waabuduoni wachache waabudu alizi, baba anatafuta watu kama hao ili wamwabudu. Watu kama hao baba anatafuta kutafuta, maana yake nini? Niliambia hivi njia mojawapo ya kuelewa maneno ya Biblia kwenye zile kanuni ambazo mejifunza, kanuni nane za uchambuzi wa maandiko tunasemaje? ni kuangalia neno hili lilikuwa na maana gani wakati linaandikwa. Ndio maana wakati mwingine inabidi tutembelee kuangalia Kigiriki na nini na Kiebrania, kwa sababu Agano la Kale liliandikwa lugha gani? Agano la Kale liandikwa lugha gani? Mejale Kiebrania. Agano Jipya limeandikwa kwa nini? Kigiriki. Kwao tunaenda kuangalia nini hasa maana ya neno hili kwa asili wakati linasemwa. Je, ile kutafuta maana yake, Mungu haoni. Unajua maana shilingi iliyopotea, yani kama vile umepoteza elfu tano hapa. Kuna mtu amedondosha, kuna mtu amedondosha ele, ele, ele huko ni profesi, mtu amedondosha elfu tano pale. Kila saa anaangaika, anatafuta, anaangalia mpaka akiona umeshika elfu tano anasema sio ile ya kwangu. Kweli ko kwa Mungu anatafuta namna hii? Akasema yani Mungu, Mungu anayejua vyote anatafuta, asema hivi, yuko wapi jamani, waabudu halisi wa jamani wako wapi waabuduji halisi maana kila wengine huku ni feki. oh, minista fulani ni feki, ndicho anachokitafuta. is that the way god look for things? kweli kweli, Mungu nafananisha na nani? <laughs> anaye tafuta tafuta. Inabidi ujue utafutaji wa Mungu ukoje, usije ukampa Mungu kazi kama ya kwako kutumwa vitu vitatu dukani, nikakumbuka kimoja, viwili vikanitoka. Alikuwa anawaza nitamwambia leo lakini akili yangu ilikuwa overwhelmed. Sasa wewe mtumishi, wachekadii, usihisi mtumishi wa Mungu mchungaji utakiwa kudhani, si ndio? Eh, a pastor should never assume. Sasa nataka kuashumu nini? Unafikiri mimi sio ninachoashumu, unaashumu nini eh? Anatembea katika karama kwa Mungu ametoka kwangu akaja juu yako akafa. <laughs> Kwamba nyie mnajisikia kwamba Baba anakuwa anawafunulia mimi siri zangu? Hivi mnamjua Mungu nyie? Atanifunulia mimi siri zenu, ila za kwangu hata wafunulia? Yani njia ya kwenda juu haipo, ya kwenda chini ipo. Umeelewa sasa? E, kwa sababu inavuka kutoka juu, inapita kwenye ndevu za Haruni mpaka pande za chini. Lazima ujue kanuni wewe We zingua, mi ntapata taarifa. Mi kizingua hutajua. Alafu nafikiri natania, ni kimaandiko. Kwa asemaje? Anatafutaje sasa? Anatafutaje sasa? Waabudua halisi, kwa tushajua waabudua halisio watu wanaofanya nini? Wanaokunja sura na kusema I feel, I feel like God is here. Wow, mwabudu halisi. <laughs> Mungu anatafutaje? Mwambie mwenzangu Mungu anatafutaje? Mungu anatafutaje? Mungu anatafutaje? Kwa hiyo inabidi tusadi kidogo hilo neno kutafuta. Kutafuta nangoja nagoja, namili tafute hilo neno kutafuta, maana limenipotelea. Bwana asifiwe, tuko tayari kutafuta <laughs> Mko tayari kutafuta na mimi maana, Mungu anatafuta watu kama hao, na mimi natafuta maana ya kutafuta <laughs> Haleluya! Mungu anatafuta watu gani? Watu kama hao, na watu kama hao wanajificha, nisiwaone, shindwa. Yohana nne mstari wa ishirini na tatu, baba anawatafuta watu kama hawa. Neno kutafuta pale, neno la Kiingereza siki siki, ambayo ni s e e k siki. Kwa nini Kiingereza wameweka siki? Actually neno siki pale ni neno la Kigiriki. Zeteo, zeteo, z e t e o, zeteo. Shandika, eh? Arudia tena, ni z. Meshandika? z e t e o, shandika zeteo, meshandika zeteo. Zeteo maana yake nini? Zeteo Haina maana ya kuwa kuna kitu kimepotea na unaangaika kutafuta. Maana ya zeteo ni nia, mpango. Zeteo ambapo ni kitenzi, zeteo ni kuwa na nia, hoja nianze hiyo, kuwa na nia, kuwa na mpango au kuwa na desire, desire ni kwa sahii, ndio hiyo hiyo nia, eh shauku. Na neno hili ilikuwa inatumika kwenye ibada ya Kiyahudi, ambayo inafanana na neno kuabudu au kumtaka Mungu au kutaka kuona kitu Mungu anataka kufanya. Kwa hiyo ni nia, ni kuwa na nia, kuwa na mpango. To desire sio kutafuta kitu kichopotea ambacho hakipo, sio kuangalia, kutafuta kitu meshaandika hiyo. To desire, to desire. to desire meshaandika hiyo na imetumika kwenye sehemu kadhaa, nitakutajia sehemu ambazo zipo. Marko kumi na moja kumi na nane hilo neno lotumika zteo. Marko kumi na moja kumi na nane Zipo nyingi, zimetumika mara mia moja ishirini na moja kwenye agano jipya. Nataka tu nikuonyeshe mistari ambayo inapatikana: Marko kumi na moja kumi na nane Marko kumi na mbili kumi na mbili Luka kumi na tisa arobaini na saba. Enda haraka. Marko kumi na moja kumi na nane zeteo. Kwa mfano unasomeaga kwenye Mathayo sita tafu tatu tafuteni kwanza ufalme wake na haki yake. Hivi maana ufalume wa Mungu mepotea eh? maana yake nini? 24, Ufunuo 9:6, Haleluya. Aleluya inatumika pia kwa maana ya kuhitajika hitaji hitaji hitaji desire au require requirement. Wakorintho wa kwanza nne mbili nasemaje? Kwa wakili ni kuwa anatakiwa weje hapo tena, inapohitajiwa inapohitajiwa, kwa wakili ndio mtu huyo aonekane kuwa mwaminifu. Ni hitaji Wakorintho wa kwanza nne mbili ni kuhitaji hitaji desire Actually, inatumika pia pale mtu anapopanga jambo litokee. Anapopanga jambo litokee. Kwa mfano, kwenye Matendo ishirini na moja thelathini na moja zeteo limetumika. They went about. Kiingereza wametumia neno they went about. Wewe niangalie Matendo ishirini na moja thelathini na moja. Matendo ishirini na moja thelathini na moja. Zeteo imetumika pale. Matendo ishirini na moja thelathini na moja. Anasema, na walipokuwa wakitafuta njia ya kumuua. Umeona eh? Neno maana ya kutafuta njia ya kumuua maana yake nini? Ni mpango, walipokuwa wakipanga namna ya kumuua. They went about so, to go about so something. Kwa maana yake hii ni kitu ambacho mtu anasema wanatafuta njia ya kumuua ni kwamba hawajui, hawajui wanachotakiwa kufanya. Manake ni ni strategy. Watu wanapanga kesi, nataka itokee hiki, tokee hiki, tokee hiki, hiki mpaka fulani ya uawe. That's what to go about. Imetumika pia kwenye Warumi kumi, tatu, which is also go about. Warumi kumi, tatu. Ni kitu ambacho mtu anakistrategize namna itokee. Kwa sio kutafuta usichokijua, ni kupanga, ni kuweka nia, ni kutengeneza njia. Kupanga, kuweka nia, tuanze na kuweka nia, kupanga na kutengeneza njia ya kufanikisha kupanga ku, ku, kuweka nia ambayo inasababisha upange na kutafuta njia ya kufanikisha. Hiyo ndo maana ya zeteo, to go about to do something, to go about to do something. Kwa hiyo kwa maana yake ni nini? Kwa hiyo Mungu Sio kwamba alikuwa hajui anachotakiwa kufanya, kwa hiyo alikuwa anatafuta sasa, ntapata wapi? mm -mm, sio kutafuta kilichopotea. Kwa hiyo Mungu anatafuta watu wa aina hiyo. Maana yake nini sasa? Eh, Mungu aliweka mpango ya kwamba watu wanaopaswa kumwabudu yeye ni waabuduo halisi. iko sawa? Mungu aliweka nia ya kwamba watu watakao mwabudu yeye ni watu wa aina hiyo, watu ambao ni waabudu halisi. Kwa hiyo kama Mungu alikuwa na mpango huo, alikuwa na inia hiyo na alipanga hicho kitokee, hiyo nia, huo mpango na hicho alichopanga kitekele, kitelezeke, kimetokea wapi? Katika saa ile, iko sawa eh? Maana yake nini? Waabudu halisi walipatikana katika kufa na kufufuka kwa Yesu Kristo. Haleluya! waabudu halisi wamepatikana wapi? Katika kufa na kufufuka kwa Yesu Kristo. Kwa hiyo ufufuo Yesu kristo, wa Yesu Kristo ndio ulaozaa waabudu halisi. Tuko mpaka hapa eh? Kwa hiyo Mungu alitafutaje? Kwa kutolewa kwa sadaka ya Yesu Kristo. Kwa nini anatafuta, au kwa nini amepanga, kwa nini amenia? Ni kwa sababu dhabihu za wanyama hazikumpendeza tunakumbuka, eh? Eh? Lakini dhabihu iliyompendeza ni kutolewa kwa nani? Mwili wa Yesu Kristo mara moja tu. Ina make sense au usingizi una make sense? kwa hiyo walipatikana katika mauti na ufufuo wa Yesu Kristo. Mtu anakuaje mwabudu halisi sasa hivi, yes, ulimwenguni? wewe ushajijua mwabudu halisi, ulikuaje mwabudu halisi? Hilo ni swala msingi sana, kwa hiyo waabudu halisi au kuabudu halisi, namba moja ni kuamini katika ukombozi ulio katika Yesu Kristo. Huo ndo, hiyo ndo skeleton ya ibada. Hiyo ni moja, nimesema moja kwa sababu kuna namba mbili. kwa ulipomwamini Yesu Kristo ukaamini dhabihu yake iliyo bora ukapokea ondoleo la dhambi actually ukapewa, ukapewa roho wake umekuwa nini mwabuduo halisi. Iko sawa iko sawa iko sawa iko sawa. Kwa mtu ambaye hana roho wa Mungu ajamwamini Yesu Kristo aamini katika dhabihu yake, aidha anaimba, anatoa sadaka, anafanya chochote ibada yake ina walakini. Kwa nini haifanywi? na mtu ambaye ni halisi, mwabudu halisi, au mtu mwenye roho wa Mungu, kwa sababu chini yake anasemaje? ishirini na nne, Mungu ni Roho na hawezi kuabudiwa na roho zilizokufa iwo sawa. Kwa wanao mwabudu Mungu katika roho ni wale ambao roho zao zinaishi au wana uzima wa milele kabo, wana wana uzima wa milele kwa Mungu. Ni roho nao mwabuduo yeye imepaswa kumwabudu katika roho na kweli. Ndio maana yule mwanamke akamwambia, najua kwamba yuaja masihi aitwaye Kristo, naye atakapokuja atatufunulia mambo yote. Yesu akamwambia, mimi ninayesema nawe ndiye. Kwa tayari Huyu mwanamke Yesu anampointi wa mwanamke kumwamini, nani yeye? Mwamini yeye. Kwa hiyo, kumbuka mambo ambayo nimekuwa nikisema, kama unasikiza audio, mara nyingi nikisema chochote ambacho Mungu amefanya katika Kristo unazaa mwenendo, sindio eh? sindio eh? sindio kwa hiyo dhabihu ya Yesu Kristo ni dhabihu ya Mungu kwa ajili yetu, si ndio eh? Tukasema ile ni ibada, sababu dhabihu ilitolewa, lakini kwa sababu Mungu alitoa, inatufundisha na sisi namna ya kuabudu kwa maana ya mwenendo. Sasa iko sawa? maana yake kwa sababu Mungu amefanya hivi, na sisi tunafanya hivi. Twende taratibu. Mungu alitupenda katika Kristo, kwa hiyo na sisi twapenda. Iko sawa? Mungu alimtoa mwanae kwa ajili yetu katika Kristo, imetupasa na sisi kutoa nafsi zetu kwa ajili ya watu wengine. Unakumbuka vizuri hiyo? Mungu ametufanyia mambo haya ili tufanye mambo haya Aki Mungu ametusamehe kwa njia ya Yesu Kristo. Kama Mungu alivyotusamehe na sisi tunasamehe wengine unaelewa vizuri? Okay. Kwa Mungu ametufundisha katika utoaji wa Yesu Kristo ibada kamili hiyo inazaa kitu kinachoitwa nini? Mwenendo, ambao pia unaitwa nini? Ibada. Kwa ibada namba moja ni imani katika kazi ya kamilifu ya Yesu Kristo au imani katika kazi ya ukombozi au imani katika ukombozi wa Yesu Kristo. Ibada namba moja ni kuamini kile ambacho Kristo amefanya, lakini naweza nikwambia namba mbili haipo kabla ya namba moja. Haianzi matendo kwanza kabla ya kuamini kwanza, iko sawa? Mtu yule mwanamke alitakiwa kufanya nini? Kumwamini Yesu Kristo kwanza kabla hajafanya ibada ibada aliyokuwa anafanya kabla ya kumwona Yesu au kumwamini Yesu ni ibada isiyo halisi. Tuko sawa? Tuko sawa. Lakini kuanzia hapo, yule mwanamke chochote anachofanya, kwa sababu Kristo amemfanyia, inaitwa na yeye nini? Ibada. Kwa hiyo ibada kamili, namba moja ni kuamini, namba mbili ni mwenendo unaotokana na imani yetu. Ndio maana Paulo kwenye nyaraka anaandika mambo mawili, tangu niliposikia habari za imani yenu, namba moja kwa Mungu, si ndio? Eh, imani yenu kwa Mungu, alafu asemaje? Na pendo lenu kwa watakatifu. Kwa hiyo imani yetu kwa Mungu inatufundisha upendo kwa watu wengine, iko sawa? Kwa sababu imani yetu kwa Mungu ni kupokea upendo wake. Baada ya kupokea upendo wake, si ndio? Tuna reflect kwa watu wengine hiyo inaitwa nini? Mwenendo iko sawa. Na huu mwenendo unaitwa nini? Mwenendo wa imani. Sema mwenendo wa imani. Lakini uwezi kuwa na mwenendo wa imani kabla hujaanza kupokea nini kutoka kwa Mungu? Iko sawa. Ndio maana wasemaje Warumi tano tano tumaini alitayarishi kwa, kwa pendo la Mungu limemiminwa ndani yetu kwa hiyo roho tulienae tuliepewa tuliena sisi ko kwa cha kwanza ni pendo limemiminwa ndani yetu, alafu namba mbili, tunamimina kwa watu wengine. Kwa kwanza kumimina upendo kabla ya kumpokea Yesu Kristo ni kumimina upupu. Actually, mtu ambaye hajaokoka akiniambia nanipenda na siamini naitwa, kwa sababu mtu asiye na roho wa Mungu ndani yake hawezi kupenda Sijasema hawezi kufanya matumikio ya upendo, hata kuletea zawadi, lakini akuletea hiyo zawadi, sio zawadi, sio zawadi, amewekeza, amewekeza. Ukitaka kujua kwamba sio zawadi, zingua uone, atakumbuka zote, kwa sababu hajajifunza nini, sacrificial Love. Anakuja kwenye harusi yako, anakushangilia, shetani na baba mke wake wamekalia misumari, anacheza ametoa elfu msini yake pale. Unajua anakupenda ngoja, usitokee kwenye harusi yake, hajawahi hajawai kusakrifasema yani, ndugu, tumempenda tumemulia mazawadi tumempelekea nini, zunguka, zunguka, zunguka. Haya, wiki ijayo ni harusi yake, ujaonekana utajua, ujui Namba inafutwa au unakula block kwa wakati unapewa, wasema hawa watu wananipenda sana, hawa watu wananipenda sana mm, mm. Walikuwa wanawekeza sana, siku ya mavuno imefika, mvunaji mtu umekimbia. Kwa hiyo <laughs> kwa hiyo kwa sababu <laughs> upendo wa Mungu ndio unaozaa kuwapenda wengine ni kwanza linamiminwa na roho wa Mungu ndani yako. Limamiminwa na roho wa Mungu ndani yako. Linamiminwa na roho wa Mungu ndani yako. Warumi tano hiyo. Ndio maana kwenye wakori, kwenye waraka wa kwanza Yohana asemaje sisi twapenda kwa maana yeye alitupenda sisi kwanza. Unaona kinachoanza eh? Waraka wa kwanza Yohana 4. Ngoja nisiyo tunasema kwani anatawapi? Huyu si Yohana eh? Si Yohana. Tuende kuangalia kwenye waraka wake wa Yohana, tuanze tu, tu, tu na Yohana waraka kwanza, Yohana tatu kumi na sita waraka wa kwanza Yohana tatu kumi na sita inasemaje? Katika hili tumelifahamu nini pendo, kwa kwa yeye aliutoa uhai wake. Unaona ni dhabihu e, aliutoa uhai wake Mbona siwasiki tena? amjafika mfika kwanza, are you there? tatu kumi na sita nataka wote tusome, anayejua kusoma na kuandika, moja miza. Twende, katika hili tumelifahamu pendo, kwa kwa yeye aliutoa uhai wake kwa ajili yetu. Hiyo ni dhabihu, hiyo ni dhabihu, hiyo ni ibada. Alitoa uhai wake, kwahio mwabuduji wa kwanza ni Yesu lakini dhabihu aliyotoa sio ng'ombe, alitoa uhai wake mwenyewe. Iko sawa eh? ko Yesu alisakrifis na tukaamini sakrifaisi yake, sindio? Tukasema Yesu aliabudu vizuri sana, kwa sababu hakwenda mikono mitupu, alienda na dhabihu. Inazaa nini? Biblia yake inasemaje? Imetupasa na sisi kutoa hai wetu kwa ajili ya hao ndugu. Ko imetupasa na sisi, tunaiga kwa nani? Yesu alivyofanya ibada yake ya kujidhabihu, tumeiamini ibada yake kujidhabihu, tukaitwa waabudua halisi. Waabudua halisi waekstendi ibada yao kwa kujidhabihu kwa ajili ya watu wengine. Inaconnect eh? Inaconnect eh? Nani wa kwanza kutoa? Kwa mwanadamu, cha kwanza anatakiwa anata... anata kuamini nini? Katika utoaji wa Mungu, namba moja, hiyo ndio imani yetu, tunaamini ya kwamba Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zetu. Hiyo ni dhabihu ya mtu mwingine, hiyo ni ibada ya mtu mwingine. Kwani mkuu Yesu Kristo aliingia patakatifu pa patakatifu mara ngapi? Mara moja. Kwa nini? Kwa dhabihu ya damu yake. Iko sawa? Iko sawa? Iko sawa? Kwa hiyo ni ibada yes. Tunashirikije kwenye hiyo ibada? Kwa sababu hatuwezi kufa pamoja na Yesu fizikali, tunasemaje? Tunaamini ya kwamba alikufa kwa sababu ya dhambi zetu kama tulivyosoma kwenye nini, Waebrania wa, wa, ngapi? Kumi. Tuko sawa mpaka hapo, eh? Kwa hiyo tunasemaje? Baada ya hapo ikiwa amefanya hivyo mwenendo wetu ni nini? Imetupasa na sisi kujifunza kujidhabihu kama yeye, ina maana na sisi tunafanya nini? Ibada, ibada hapa ni nini? Ni kujitoa, kujidhabihu kwa ajili ya ndugu Kazi imeanza, tulikuwa eh? tunazungumzia kazi ya Yesu sasa hivi eh? Kazi yetu imeanza kwa sababu ya kazi ya Yesu. Kwa kazi ya Yesu inatufundisha kazi, ibada ya Yesu ya kujitoa mwenyewe inatufundisha kujitoa na sisi. Unaonaje hiyo uzuri? Moja, tumepewa notes na Yesu alianza mwenyewe kujitoa kwa ajili yetu. Tunasema nimeelewa. Kwa nini? kwa sababu Biblia inatufundisha kwenye Waefeso tano moja kama watoto wapendwao fanyeni nini, hivyo mfuateni Mungu kama watoto. Neno mfuateni pale maana yake nini? Mwigeni. Neno la Kigiriki mimetes, kopi. Sisi ni makopisti sisi, kwenye ufalme wa Mungu ni mabingwa wa kukopi. Najua upendi kukopi hii unaruhusiwa kuigizia ah, Mungu umepiga vizuri hapo, ngoja na mimi nipige. Iko sawa eh? E, asema ya, hivi ya, yani Mungu alivyopiga pale, lazima nivumbue njia yangu. Umeanza kuchemsha sema kwa namna Mungu, kwa kila msikiliza, hakuna mtu atakaye tafakari dhabihu ya Yesu Kristo akapokea ufunuo wa dhabihu ya Yesu Kristo walivyotendewa asiwapende wengine wa Never. Na unawezekana na unawezekana hujui kwamba unawapenda wengine. Ngoja nikuonyeshe. Sababu wewe, umeonyeshwa tu pale ambapo ulishindwa kumpa mtu hela. Ngoja nikuonyeshe. unakumbuka siku ya kwanza ulipo ulipopata uhakika ya kwamba Yesu amekufa kwa ajili ya dhambi zako ukapata uhakika ya kwamba hii kitu haipotei ni ya milele unajua kiherehere cha kwanza kilichozaliwa ndani yako nikutaka kuambia wengine hiyo nini? upendo Mbona siku zingine umekaa kwenye Ukristo miaka kumi na saba hujawahi kushea, na umezaliwa, umepewa jina la Kristo, Neema, Pendo eh? Mwingine anaitwa mwinji mwinji, wapo eh? eh? eh, tunaita majina ayo. We, jina lako nani? Maana yake nini? Mungu anazari. Wee, jina lako nani? We. Ngoja ngoja. Wewe unaitwa nani? God love. Wewe kabla kujua kweli ulihubiria watu wangapi wakaokoka? Na jina linaitwa God love. Wako na God live na no? God listen wako no hapa? Na hawajawahi kumsikia Mungu. Hawajawahi kwenda injili zinaitwa God listen. Eh? Eh? Eh? Nani mwingine mwenye majina mazuri ki ya Kikristo kabisa yameokoka? Unajua watu wengine si wamezaliwa kipagani shemeji? Majina <laughs> yake. Watu, watu kama wakina Utukufu, mtu amekaa miaka yote kwenye Ukristo anaitwa Utukufu, Glori, hatujawai kuona utukufu wake hata kwenye kuchaa injili. Ndo anakuja ukubwani, ndo anakuja kusema kumbe natakiwa niwaambie wengine, alafu mwenyewe anajisikia kusema, yaani anaona kama anadaiwa asipowaambia wengine, kwa sababu upendo unakudai, lakini enzi zile <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> bora hata mimi nishalio mpa gani? Unajua mimi dhambi zangu hazikuwa nyeusi kama za kwenu, za kwenu wa Kristo unaitwa hey, Neema, unafikisha miaka ishirini hujawahi kuhubiria mtu neema. Hiyo neema inafanyaje kazi? Eti jamani, mtu anaitwa Musa kabisa hajawahi kumkomboa mtu yoyote Musa. <laughs> hivi yamuoni, unasikitisha sana mtu anaitwa Petro Petro ameambia, unanipenda? Lisha, kwa hajawahi kulisha hata hata mtoto mchanga. Yesu anakupenda eh? Hajawahi, na anaitwa nani? Petro, wengine majina ya kulisha kabisa. Paulo wako kariako na kaba watu <laughs> <laughs> neema yani, amenitapeli Paulo akaniibia, <laughs> na Yohana <laughs> akantukana il lakini watu hao wakianza kuelewa Injili unaona something within them. Moja nikuambie, hata asipofanya anaona mzigo, kwa sababu anaona anadaiwa. Yaani, hata ukimwacha baada ya kuamini kweli, ukamwacha akaa mwenyewe chumbani, akasema navyofanya si sawa. Kwa nini? Kwa anajua, kwa sababu ikiwa anasema sema hivi, ikiwa Mungu amenitendea namna hii kwa nini na mimi nisiwatendee wengine? Hiyo ni pakeji inakuja na ukombozi. Baada ya kusema deal done, nimesamehewa, kakiherehere cha upendo kanakuja. Na upendo una kiherehere tu, upendo una kiherehere. Unajua upendo una kiherehere, amjua kwamba upendo una kiherehere. Hivi watu wa kaskazini hawajui kupenda eh? Kule mjini wanasema penzi ni kikohozi, kulificha hauwezi Ndo maana siku ile ulipoamini, kikohozi kinakusumbua, unatamani tu ukae nyumbani kwenu, mama aanze kufungua Biblia, utoe makucha yote, umwambie mama, e, msomo wa Efeso mbili mstari wa nane kwa kuwa tumeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo haitokani na matendo yetu, ni kipawa cha Mungu mama, ni kipawa cha Mungu wala si kwa matendo mtu awaye yote asijakajisifu. Kwa hiyo wokovu ni unampeleka una, una unampeleka kwa Kornelio, unamuonyesha Kornelio alivyokuwa msafi na bado alikuwa hajaokoka mama. Anasema, unataka kuniambia mimi sijaokoka? Unamwambia mama, usikasirike na kuambia kwa upendo kabisa, nini kimekushika? upendo ulizaliwa siku hiyo, enzi zile. Hata ukienda kuhubiri injili kwa wenye dhambi, unaenda kuhubiri ili usiende jehanamu. Oh, au umesahau? Umesahau enzi? Kuna wengine wako hapa, umesahau enzi zile. Ukienda uinjilisti, unaenda na unaenda kuadisha, utakwenda jehanamu kwa adisha... Uta sababu, nawe unaogopa jehanamu, utahubiri hicho hicho. Ukifika kule Gaza kuhubiria injili, uwapendi hata kidogo. I can tell you kabla hujajua kweli, ulikuwa unahubiri injili lakini ulikuwa huwapendi wenye dhambi, ulikuwa naogova jehanamu kwa ulikuwa najipenda wewe mwenyewe, ilikuwa ni self service kwa unaenda una... mtu mmoja alisema, unajua kwa nini nafanya injili sema, ukimtumikia Mungu, asema kumtumikia Mungu kuna faida. Unaona, kumtumikia Mungu kuna, ukimwona mtu anaimba namna hiyo, akija kukubiria injili anatafuta nini? Faida, hakupendi akimaliza usiku, anamwambia Mungu, nimefurahisha mbinguni, malaika wameshangilia kwa ajili ya mtu mmoja aliyeokoka. Nasema Mungu angalia biashara yangu. Jamaa mmoja marehemu alinifundisha akasema, <laughs> ukimleta mtu mmoja kwa Yesu atakuletea wateja mia moja kwenye biashara yako. akapiga mahesabu akatumia maswali aliouza Petro, tukikuacha wewe tumeacha vitu tumekuja kwako sitnnnn ishu ni kwamba hawamaliziagi pamoja na udhia hawatakigi udhia mara mia. mm -mm. Kwa hiyo anasema sasa, mi kuwa nauliza kama kweli alichomaanisha ni kwamba utapewa mara mia. Okay, niliacha mke kwa Dar es Salaam, nimeacha mke mmoja hapa, mnanipa wangapi watumsha bwana? Tufuate maandiko mangangapi mia na duniani humu na kwenye ufalme maana yake Mungu ananipa wake mia hapa na wake mia kule. Kule wapi? Sitakwambia. Ishu ni kwamba kuna vitu vingine ni vigumu. Tuache mke mke, unaweza ukamanipuleti. Baba na mama kwao, unakuwa na wababa mia. Kwa mtu anakuja anakubiria Injili akiwaza ule mstari Nimeacha, nimefunga duka nusu saa, Mungu ninaenda kukufurahisha. Alafu moja kaamini, ninakuambia, alafu anasema nipe mia. Mimi nikuwa natoa sadaka, ila nikuwa natoa kimahesabu. I was very stingy, ila ntoaji, ila nyie mkesoma nivyokuwa natoa aki anani, sasa hivi mnavyojua kweli hivi, mkeniona bandidu, mkono wa birika uliojikunja kutokea ndani mwana huku nje uone nilikuwa siku moja nataka hela, nikasema, Mungu nataka milioni ngapi, nikapiga mahesabu, nikagawanya mara mia, nikaenda kutoa. Ishu ni kwamba hazikuja, nilimaindi kwa sababu ilikuwa na target, nataka milioni sita, gawanya kwa mia, elfu ngapi, sitini, ni sitini au ngapi? Unaenda unapeleka pale sha unapeleka sehemu ambayo nitoaga sadaka kubwa mimi. <laughs> watu wakasema, ya ni bahasha zito. alafu ilikuwa ni hela yangu ya nini, ya field. nimemind hela yangu ya field na nimetoa, sijapata thawabu kwa sababu nilitoa kijinga. Nikapeleka kwenye kituo kimoja cha maombezi hapa Arusha. Nilitembea kwa miguu field nzima, nimekula miwa njiani, field nzima kwa sababu nilitoa sadaka kumuhonga Mungu. Unafikiri watu wanasema uja mkijana mtoaji, na unaweka mbele vizuri baasha kwa sababu ni zito. Lafield yote unajua, ile field yote alafu huo umetoa ume, ume elfu moja moja basha zito pale. Nikaenda nikatupia pam, nikaambatanisha na nini maombi, maana mkono mtubwa nini aulambwi. Wezi chukua hela yangu bure tu, hapa nimewekeza, alafu Mungu sio joni, hakujibu maana ilikuwa nakaribia kuachana na mrembo fulani, nikawa nataka kumfungia, siniache kwa kutumia maombi. Nikaweka pale, nikaandika Mungu tusaidie, tusiachane, nitakuwa wapi mimi? <laughs> nimetupia tu pale jioni <laughs> fujo <laughs> hivi <laughs> hivi. wanakagua pale jamani, huyu kijana aliandika maombi haya, nampenda Mungu sana, yani ametoa laki sita <laughs> <laughs> kifanya kazi za maana leo, ndugu zangu, naolakisit jabora <laughs> tu amsaidie, utoe kwa moyo wa kupenda. You love God, you love people, you love ministry. Lakini hapo ilikuwa nini? Ni kitenzi kiwekezi. Ndo maana ndugu zangu, kama ndani ya moyo wa mtu hakujapangwa, mikono imevurugwa, akili imevurugwa, atoe aimbe aende. Uinjilisti inaanza kwanza na kuondoa kiburi cha mwanadamu, kumdai Mungu chochote. Amuone Mungu kama mtendaji peke yake. Wakimaliza kila anachofanya ni zao la alichofanya Mungu, hafanyi ili afanye Mungu. Kwa hiyo ndio maana mekubwasi mekwambia, asiyeamini hana upendo wowote, uko sawa aidha, eh? hey, kuna kitu anachokiogopa <laughs> au kuna kitu anachokitarajia unaenda pale unafanya mkutano uwanjani unatoa nini na nini unawaita njooni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemeona mzigo ukirudi mjimu asema Mungu nimekuvunia nimefanya mavuno pale wamasai mia mbili wameokoka sasa ni zamu yangu kulipwa nataka gari nataka nyumba Ule wimbo utaimba vizuri, alo mbinguni, nataka gari, nataka utaimba, alo mbinguni, lazima utapiga simu kule, maana kuna hela. Na mistari unayo nje ya muktadha, wekeni hazina zenu mbinguni, ambazo nondo na kutu hawali. Shida ni kwamba tukiweka huko ambao nondo na kutu hawali, tunadai kuzidownload. Tumegundua ya kwamba tumeweka mahali ambapo nondo na kutu hawali, lakini hatutaki zikae huko, shusha Alafu hmm, hazina ulizoweka mbinguni umemkabizi pasta, kwa mbingu iko wapi? <laughs> <laughs> nondo na kutu hawali amelia chipsi mimi. <laughs> <laughs> <laughs> Nakwambia hivi ukisoma mistari cha muktadha unakuwa mjinga kabisa. <laughs> Hiyo mistari yote niliyosoma inahitaji a nini? Ielezewe, ielezewe. Ukiwa stinji unatoa, kwa nini? Vigezo na masharti, mahesabu kwanza, pu Mungu asikunipa, si mpi. Ndo maana kuna Wakristo wengi wana uchungu, najua Wakristo wengi wana uchungu hasa wale ambao kila anachotaka kwa Mungu lazima ambatanishe sadaka, lazima una uchungu moyoni mwako. Unajua kwa nini? Nakwambia wangapi wa mwako ambatanisha maombi yao na sadaka? Pamoja na mimi haleluya. Si ndio, kama mmenyosha wenyewe tukasema, mimi nyie, mimi pengi yangu ndio mtakatifu wote, okay, wengi okay, wangapi ambao mambo yote walioambatanisha maombi yao na sadaka, tena sadaka walizokuwa nazitaji sana, wamepokea majibu ya hayo mambo wote yaani, hakuna sadaka yako iliyo inayouma soje na ile yauma eh? kama sadaka ya Isaka, naomba nikukumbushe asira mambo kuuzi kwenye Ukristo. Wangapi wamepokea kati ambao hawajapokea? Mi mmoja hapo. Wangapi pia hawakupokea? Tuungane tumlilie Mungu leo kwamba arudishe hela yetu hizo <laughs> ndo zilizoliwa na madumadu -madu. <laughs> parare Zimeenda, zimeenda. Achana na zile ulizotoa ili uonekane, achana hizo kwenye, kwenye changizo <laughs> mimi natoa elfu kumi ukifika. Okay, chu sema hivo. Mungu unasoma mstari, wamekwisha kupata thawabu yao. Siutaka kuonekana? Ndio umeonekana, tiki imeisha hiyo. Kwa hiyo mtu asipoamini kwanza, mwenendo wake hauwezi kuwa sawa. Hata kama anaonekana akitenda kitu kizuri, moyo wake hauwezi kuwa nini? Rit ko, Mungu anabadilisha nini? Kwanza hali ya moyo, kabla ya hali ya mkono wa mtu iko sawa. Ko, lengo la injili ni nini? Ndo maana tukihubiri injili, hatuhubiri matendo kwanza. Kwa sababu gani? utakuwa unaanza kubadilisha nini hali ya mkono kabla ya nini? Hali ya moyo. Unaanza kubadilisha hali ya nje kabla ya kubadilisha nini hali ya ndani. Ndo maana yesu alisemaje? Sikiliza vizuri, Yesu alisema ufanyeni mti kuwa mzuri, tuanze hapo, akasemaje? Na matunda yake yatakuwa mazuri. Kwa hiyo kama hali ya mti haujabadilika, matunda hayawezi kuwa salama yanaweza yakaonekana yamepepea, sema this guy huwa na mfano naotoaga. Mtu mmoja ambaye alikaa naye, alikuwa anapenda sana kusaidia yatima, anatoa madola, hela nyingi, nimeshuhudia kwa macho yangu. Alafu siku moja alivyoumwa, anamwambia anasema, akasikia, akakwazwa na somo la haki kwa imani. Asema, haki kwa imani inatoa matendo yako. Asema, jamani, yule mtu anapenda watoto mwenye <laughs> kituo cha that man love kids, simeona mkono eh? Ujui moyo, anapenda watoto sana, anapenda watoto sana yule mtu yani, watoto wakisema tumeshonani leta, peleka, peleka, peleka, panaja, panatota, watoto wanafurahi. yeah. Alipoumwa ukajua hakuwa anampenda mtu yeyote. Alikuwa anafanya nini? Self service, alikuwa anajitendea mwenyewe. Kumbe unaweza ukatenda jema kwa ajili yako, sio kwa ajili ya umtendeaye. Mungu anaanza kukumbushwa alivyosaidia watu, ni kama Mungu amemwambia, zamu yako kukuruka, mwanangu shakula yalangu sana hii ni Mareje, eh, zamu nini? Marejee, marejesho, zamu, marejesho, sio upendo wa Mungu. Mponye mm -mm. Soma maana Mungu aangalie hata mambo niliofanya, nisaidie. Ah, Mungu anataka akuponye kwa sababu anakupenda. Akasema aangalie hata basi mambo niliofanya. Kwa hiyo ule ulikuwa ni utoaji wa upendo au ni uwekezaji Nisikia mtu mmoja akasema peleka tu hizi sadaka bwana, kawape wale watu najua tukitoa hivi Mungu atatepusha na nini na majanga. Ko, unaona we unasaidiwa, ndugu yangu, kumbe watu wanajisaidia kwa kukusaidia <coughs> lakini ukipewa hiyo milioni moja unasema nashukuru Mungu yeye, yeah, anamwambiaje Mungu talipa Shida ni kwamba haya mambo nayosema hawasemi kwa sauti ya juu, wanasema ndani ya conscious, ndani ya nini? Ufahamu wao wa ndani unapiga kelele hiyo. Kuna mambo yakitokea, yanafumua mioyo yao. Phew. Phew. Kwa umegundua mtindo wa Mungu, anaanza kugeuza hali ya moyo wa mtu kabla hajaanza na, na ndo maana ngoja niwaambie ukweli. Ndo maana tulipoanza kufundisha utoaji wa kibiblia, tulipoanza haki kwa imani, watu waliokuwa wanatufuatilia ambao walikuwa ni watoaji sana wakaacha kuanza kutoa. In fact nilikuwa na, wakati naanza huduma nilianza vibaya sana, nilikuwa na partners ishirini na sita <laughs> kama si thelathini na mbili actually Kilicho wakwaza partners ni kwa sababu na ufundisha haki kwa imani. Kwa hiyo kila akisikiliza, aoni ahadi ya kupokea kwenye kile nilichofanya nini aichotoa, akiona tu Mungu anakuhesabia haki kwa imani, si kwa matendo yako. Kwa hiyo, mtumishi, unataka kusema eh? Type nyapo kwenye wasa, unataka kusema sisi ambao tunatoa huduma, atoa sadaka, unajua na kusapoti inauma na kusapoti huduma, unaona hela zinapotea hapo kabisa. Sisi ambao tunafanya tunafanya matendo mema na kusapoti huduma, ina maana Mungu atapotezea hii tunachokifanya. Nikajua hapo, laki moja ishaondoka, unakata mwingine, hata kuambia chochote, ataandika tu kwenye status. Watu wengine tulijua wanapenda kufundisha ukweli, kumbe mafundisho ya mashetani unaenda kwenye dari usubiri, saa thelathini na moja unakata mwenyewe, huhitaji sauti ya juu ya Roho Mtakatifu, ushasikia sauti kwa kusoma status. Wakakatika wakakatika, akabaki waka mmoja, nikajua yupo naona naye ameshaanza ameshakatika, wamekatika wamekatika, nimebaki na, Wame Wame na Yesu <laughs> Okay, ah, ah, ah, ah. I will never change the message. Acha <laughs> kila kitu kiondoka kama kinaweza, lakini I thank God I have people like you Hallelujah. Nina watu waliopokea hawa ah, watasukuma gurudumu la injili diende mbele, watafanya kwa moyo wa kupenda unajua, ni kila sadaka zenu ni tamu sana kuliko sadaka zao. Wajua, ugopa sadaka ambazo unapewa, lakini kuna manuizo, kuna maneno, kuna matamko. E, sadaka, unapewa sadaka lakini sio sadaka. Unapewa sadaka, ukipewa sadaka unasikilizia kimeo gani kinaletwa nacho. Yaani mtumishi unapokea sadaka na stress, ndio maana ukila lazima uvimbiwe. Sasa asadada analeta sadaka, kwenye hii sadaka unaona anakupa sadaka. Ukiona tu M-Pesa imesoma. Subiri message yapi? Mtumishi <laughs> umeona? Ndio binti yangu nimeona. Amen. Aki, akifanikiwa kuvumilia siku hiyo. Kesho atakuletea prayer point. Mungu ni shahidi. Nilikuwa nikipokea nasubiria prayer point. Kuna mambo fulani hapo kazini kwangu, sielewe, mtumishi. Omba. Tatapika dada anakutumia mesa. Sasa kuna hili swala langu, naona kama nina roho ya kukataliwa, kila mwanaume akija anaondoka. Mtumishi omba. Jana umepokea nini? Sadaka ya watu, lakini nachikua ni kila za kwenu. Mimi ndo naamua nitamke baraka au ni nyamaze hela zenu ni tamu, nyie ndugu zangu, hela zenu hazina stress <laughs> mimi nakwambia, hata watu wamwamini Yesu Bwana wa kiukweli kweli, hata wachungaji wana relax. Ukiona hela zimeingia, mtumishi amekutumia piu piu laki moja, nasema baba, hiyo ni sadaka. Sema amen. Una relax. Unaweza ukasema amen, hata usiposema amen hamna shida, lakini sasa kwanza, inabidi useme amina, anasikilizia hausemi neno <laughs> si ndicho? Kwani mi nawasingizia? Ndivyo mlivyokuwepo, sindio? Ausemi haiendi viivi, au sio? Haiendi viivi. Yaani Mungu kwao ni ATM, ukiweka unatoa. Mungu ni sakosi kwa uwezi ukatoka tu nataka kumpa Mungu hela tu baba na, ku... na wataimba nina kupenda, nina kupenda Yesu nina tumeagizwa kupenda na, tumeagizwa, lakini hajawahi kupenda. Kote alivyotoa aliwekeza, kote alivyofanya uinjilisti aliwekeza. So, Mungu, kazi ulionituma nimemaliza, kama askari wa JWTZ, kazi uliotuma nimea maliza sasa. Nikamwambia Mungu sasa, wana ujasiri nisaa, namwambia Mungu sasa, ni zamu yako, jitume mwanawane. Yani mtiti Yesu aaminiwe. Ndugu zangu, ivi unaona uepesi ulionao katika Ukristo? <laughs> kama kuna mambo huoni, angalia basi, angalau uwepesi ulionao katika Kristo. Wepesi watendaji wa imani yako. Ukishindwa kuomba siku moja, huwezi kuishi, utaenda jehanamu. Lakini zamani yeah, geti la jehanamu unaliona, unaona likibamizwa, unaona malaika amesimama pale, unaona sauti. Siku hiyo ndo unaanza kuota ah! Ah! Wengine ndoto zao mbaya zimeisha baada ya kujua kweli. Sema sema, sema su nikufunue mara moja ndoto zao zilikata, zile walizokuwa naziota mara wamebebwa mara wametupwa mara wako shule ya msingi, mara jina lao limekatwa, mara limefutwa, mara wamefanya pepa wakafeli, zilikata baada ya kujua kweli. Yesu alikuweka huru kuanzia ndani wewe. <coughs> ni kwamba tujaanza kupata hela <coughs> ila, hata hela pia utapata <coughs> kwa sababu we sio mvivu, sindio? na utumii muda ovyo utatoka. Achana na mambo ya hela, hela utakuwa nazo. Sababu kwanza tuna mambo mengi ya kufanya na Injili. Kwa hiyo lazima tuwe na mpunga, si ndio? We have we need money with the mission. Kwa hiyo, lakini angalau umepata utulivu kwanza kwenye moyo wako. Ukifanya kazi zako, ikitokea kitu kimeharibika unasema, itakuwa ni yule dada aliyemkosea shule ya msingi. And kila kitu unaona matatizo. Lakini unagundua kuna kamba zimekatika. Sema kuna kamba zimekatika. Kuna kamba zimekatika. Kuna uhuru wa kutosha. <laughs> Hata kama umesikia Injili kwa mara ya kwanza leo, there is a kind of freedom ambayo tayari unaisikia, ambao hakuwahi kuisikia. In fact, ukiisikia tena ni kama vile unaona kuna vitu vinakatika. Bwana asifiwe. Tulikuwa wapi kwenye kutafuta, eh? Kwa hiyo ibada moja kwa kwetu, okay. Mwabuduji wa kwanza ni Yesu sindio eh? Sawa, alitoa dhabihu yake mwenyewe alitoa sadaka yake mwenyewe, aliingia patakatifu kwa damu yake mwenyewe mara moja milele. Tukaamini hiyo hiyo kwetu pia ni ibada. Kwa sababu gani? badala ya kuingia sasa na chochote, tunaamini kuingia kwake huko tunakuwa tumeabudu Ko. maana ya kwanza ya ibada, namba moja ni nini? ni kuamini katika ukombozi au dhabihu ya Yesu Kristo. Tumemaliza hiyo. Hiyo inazaa nini ibada nyingine ambayo inaitwa nini? Mfumo wote wa maisha ya mwamini unao reflect nini, kile alichofanya Kristo, iko sawa? Kwa hiyo nikitoa sadaka ninaabudu yeah. kwa sababu kuabudu ni kuheshimu, si ndio eh? ninaheshimu ile kazi ya Yesu na, na nini, kama namsaidia mtu maana gani, na nenda kwa upendo kama yeye yeah, alivyonipenda. Ni kwa sababu ya kazi yake, simtoi ili kumshawishi Mungu shite ilikumshawishi Mungu. Kwa hiyo, ibada namba moja ni imani katika kazi ya Yesu Kristo. Ibada namba mbili ni mwenendo unaotokana na imani hiyo, niko sawa eh? Kwa hiyo kama ni mwenendo, ina maana maisha yote ya mwamini ni ibada. Kwa hiyo kuimba nika kipengele cha ibada. In fact hata unachokiimba kinaamuru kwamba hiyo ni ibada au ni upupu. Kwa mfano inavyoimba vijana wengi sana wamemwasibwa, angalia sana angalia sana, hiyo ni ibada, lakini napoanza kuisifu kazi yake kuonyesha jambo ambalo wamelifanya kwetu, hiyo ni ibada. Kwa nyimbo zetu kama zina reflect kazi aliyofanya Yesu, ni ibada, iko sawa. Kutoa kwetu kama kuna reflect kazi aliyofanya Yesu, ni ibada. Kuja kwetu kanisani kama kina reflect, au ni matokeo kazi aliyofanya Yesu, ni ibada. Kwa hiyo kila kitu anachofanya mwamini baada ya kuamini kazi ya Yesu inaitwa ni nini? Ibada. Na ndio maana kwenye Warumi kumi na mbili akasema, itoeni miili yenu iwe ibada iliyo hai. Kutoa mwili wako pale nini ni mwenendo, ikiwa ni pamoja na kupenda wengine. Chini amesemaje? Msilipize kisasi. Kutolipiza kisasi ni nini? Ni ibada. Kuomba ni nini? Ni ibada. Kwa nini tunaomba? Kwa sababu tayari katika ukombozi tumepewa a burden of prayer kwa ajili ya watu wengine wapokee injili. Ni ibada. Bidii yako katika injili ni nini? Ni ibada. Are we together? Umeona ibada eh? Kwa hiyo kuabudu halisi au ibada halisi ni kuamini katika ukombozi wa Yesu Kristo. Hii ndio inayozaa waamini moja na mwenendo wa waamini. Kuamini ni ibada na chochote tutakachokifanya kwa ajili ya Kristo ni ibada. Kupendana, kusameheana kuhubiri Injili, kufundisha, kuimba. Narudia tena kupendana, baadhi tunataja hapa, kusameheana. Kwa nini nasamehe? Ngoja ngoja, kwa mfano angalia. Kwa nini napenda? Kwa sababu Kristo alinipenda kwanza. Kwa nini nasamehe? Kwa sababu Yesu alinisamehe kwanza. Kwa nini nahubiri Injili? Kwa sababu Injili hiyo imeniokoa mimi kwanza. Kwa nini nafundisha kwa sababu na mimi nimepewa kitu cha kufanya baada ya kupokea ukombozi. Ndio kwa nini naimba? Kwa sababu naitukuza kazi yake. Iko sawa? Ndio maana tukasoma kwenye ile, tumechukua mfano tu wa upendo pale kwenye ile tatu kumi na sita na kumi na saba na kumi na nane Tumezimba kumi na nane, nane. Nasemaje tatu kumi na tano kumi na sita hadi kumi na nane nasemaje katika hili, ni waraka wa kwanza wa Yohana tatu kumi na sita hadi kumi na nane Aleluya, tunaweza kuenda pamoja. Saidieni huyo eh? Mtoto apumzike, jamani, maana naona na yeye anahubiri ana, pamoja na mimi leo. Nasemaje katika hili, tumelifahamu pendo ehe? Kwa, kwa yeye alitoa uhai wake kwa ajili yetu. Umeona kilivyoanzia eh? alafu anasemaje imetupasa na sisi kutoa uhai wetu kwa ajili ya hao nani, ndugu. Halafu anasemaje? Umeona, sasa anaenda kwenye mwenendo kabisa eh? Imeanzaje? Na aliutoa uhai wake kwa ajili yetu, halafu akasema imetupasa na sisi akarudi kwenye namna ya kujitoa na sisi, sio kwenda msalabani. Akatafsiri, mtu akiwa na riziki ya dunia, viriziki ya dunia, sumelewa, eh? Nini? Chakula, mavazi fedha mahitaji mengine yote sindio, eh? Mahitaji ya kawaida ya kimwili ya survival za watu sindio, eh? Ada na vitu kama hivyo, asemaje? Lakini mtu akiwa na riziki ya dunia kisha akamwona ndugu yake ni muhitaji, akamzuilia huruma zake, huyu maana yake haabudu vizuri. Ni mwamini mwabudu halisi, lakini haabudu sawasawa na halisi yake. Asemaje? Wala asemaje? Je, upendo wa Mungu wakaaje ndani yake, sema umekaa vibaya, ko usiweke upendo wa Mungu kilegelege, ko kuwa mchoyo ni kuweka upendo wa Mungu upande upande. Umeona mpaka hapo, akasemaje? kumi na nane, watoto wadogo, tusipende kwa neno wala kwa ulimi, bali kwa tendo na kai pale ambayo ni halisi. Unajua kwa nini Yesu Yesu aliposema, alipoja duniani alisema kwamba anawapenda watu. Ndio aliwapenda, aliwapenda watu wake, lakini si ndio aliwapenda watu wake walibongoni? Tena aliwapenda upeo, lakini hakuishia kwa wapenda kwa mdomo, alitenda. Kwa hiyo umewahi kusikia, anasema love is a verb, maana yake nini? Upendo sio hisia tu. I feel you, la muhede mvida le ravanja, wow, the love of my life wow, nikikuona nasikia kutetemeka Hicho ndo kitendo anachosikia peke yake hapuwambia. Sasa nina nimekwama hapa ada. Asema, kila mtu ana baba yake. hisia <laughs> <laughs> zinafanya nini sidap? <laughs> unagundua uma hisia zinapoteaga. <laughs> wanaume mpo? <laughs> kuna yule mdada ambao ulikuwa anawaza siku moja Mungu akikupa nafasi, maana una mambo mengi ya kufanya <laughs> unaweza ukaja ukamwoa. Kwa hiyo umemtazama, halafu siku moja akapata changamoto na ulivyo mchoyo, akasema samani, kaka Edwadi, yaani unaweza ukanitafutia elfu hamsini kwa wanawake wengine bwana <laughs> That, mtu, mtu ni msogelea kidogo ameanza kulipiga. <laughs> Kwa sababu utaki kusakrifisi, unapenda ukimwona, usikie mawingu kwenye kichwa, usikie ubaridi kwenye moyo, usikie miguu inatetemeka. Akidai hela unagumbua, hakuna kutetemeka, hakuna mawingu, hakuna kitu chote. <laughs> Kwa sababu umeguswa sehemu gani? Sehemu ambayo hujakuwa kiroho Asema aposto ananishauri aposto, wafundishe wadada bwana. Yani mtu umemsalimia ume, tu siku mbili tatu, kakuomba hela aposto, wafundishe wadada si wafundishi, acha uchoyo <laughs> ishu ni kwamba unayo elfu hamsini kwenye akaunti ni, nilikuwa na kama milioni tano hivyo hivyo, mi nataka nimuone kwanza kama ni mtu sasa. Mtu kama ndo amechoka hana hela asikwambie eti kwa sababu mlikuwa kanisa moja, alafu jana wakaamua kuchukua namba. Ulipochukua namba wiki ya kwanza akasema, ninakufa na mpendwa, uko karibu hapa tena, naona na text text kila siku jioni, aniambia, umeamkaje? Umeendeleaje? leo sijaendelea vizuri, sijala, tumie 50 Ukasema akipata hela akiolewa, unaanza kulaani. yeah, yeah, yeah, yeah. My god is good though <laughs> Kwa hiyo asemaje? <laughs> watoto wadogo, tusipende kwa neno wala kwa ulimi, bali kwa tendo, ambalo ndio reality kweli, kwa sababu Mungu alivyotufundisha upendo, he did not just say I love you, he did the love so the love can be done. Kwa upendo unaweza ukatendeka, sindio? Yeah. Upendo unaweza ukatendeka kwa very practical, kwa sababu Yesu alikuja aka practice love, he died for us that's very important. Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zetu, Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zetu, Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zetu <laughs> umeona hiyo eh, kwa jambo la msingi sana. Angalia anavyosema hiyo tatu akama nenda nne, kuanzia nne, wala kwa kwanza Yohana nne, tuanze mstari wa kumi Tuanze tisa, anasemaje? Katika hili pendo la Mungu lionekana kwetu, kwamba Mungu amemtuma mwanawe pekee ulimwenguni ili tupate uzima kwa yeye. Umeona, mwanawe pekee ulimwenguni ili tupate uzima kwa yeye. Nani alikuwa na shida? Sisi. Nani aliyetuma mwanawe? Mungu. Mwanawe yupi? Pekee. ni Mungu alitaka uzima Uh -uh, Kwa nani aliyekuwa anatoa Mungu? Hiyo ni dhabihu, sindio? Ndo yeah. Maana naita sadaka za saa kuteketezwa, sababu ikisha teketezwa, irudi kwako, umetoa na ukasahau, haina majuto. Ndo maana utoaji wa Mungu hauna majuto. Anasemaje tisa kumi anasemaje? Hili ndilo pendo, si kwamba sisi tulimpenda Mungu, bali kwamba yeye alitupenda sisi akam mwanaye kipata a kipatanisho, neno kipatanisho bali nini? inahusha na dhabihu. Kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu, ni dhambi za Mungu ni dhambi za nani? Zetu, akamtuma au kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu. Huu ni utendaji wa Mungu bado. Akasemaje? angalia mstari wa kumi na moja. Naomba tusome mstari wa kumi na moja wote kwa sauti ya juu Sema sauti yako yote, kama wewe ndio unahubiri. Moja mitatu, wapenzi, ikiwa Mungu alitupenda sisi hivi, imetupasa na sisi kupendana. Iko sawa eh? Kwa sisi kupendana, ni matokeo ya namna Mungu alivyotupenda. Ndio maana nikasema hivi, ufunuo wa upendo wa Mungu unazaa upendo kwa watu wengine. Umeelewa hiyo? ufunuo wa upendo wa Mungu unazaa upendo kwa watu wengine. Angalia, ikiwa Mungu alitupenda sisi hivi, imetupasa na sisi kupendana. Haleluya, umeona eh? hiyo tunafanyeje? Msara wa kumi na mbili anasemaje? Hakuna mtu aliyemwona Mungu wakati wowote, wa tukipendana, Mungu kaa ndani yetu na pendo lake limekamilika wapi ndani yetu. Anasemaje, katika hili tunafahamu ya kuwa tunakaa ndani yake naye ndani yetu, kwa kuwa ametushirikisha Roho wake. Kwa nini Mungu amekupa Roho wake? Ili kupenda isiwe artificial, isiwe mechanical, iwe ni jambo supernatural, natural. Maana yake unapewa Roho ndani ili akusaidia kupenda. Warumi tano tano. Kwa kuwa pendo la Mungu limemiminwa ndani yetu kwa huyo roho tuliyepewa sisi, tunaweza kusemaje? Mtu asiye na roho wa Mungu hawezi kuwa na upendo wa Mungu, wala hawezi kuupenda kikweli kweli. Hivi unajua kwa nini tunawaambiaga msioane na, msi na asiyeamini <laughs> kwa sababu asiyeamini atakwambia I love you. Lakini hiyo I love you ni mdomo, atafanya na I love you lakini bado sio halisi. Atakuspoili mabinti. Siku hizi ukiwambia ndugu yangu, acha huyu, ndugu hajaokoka hajamwamini Yesu Kristo, lakini anamspoili sasa baba. Okay, nenda kaspoilike, utakuja na magongo. Angalia, kwa nini? Kwa kwa sababu pendo la Mungu ndio kwa mtu akishakuwa na roho wa Mungu tayari ana ana empowerment to love, ana empowerment sema, nina roho wa Mungu ndani yangu, nina uwezo tayari wa kupenda, kwa sababu roho wa Mungu amemimina ndani yangu pendo la Mungu. Kwa kupenda sio jitihada, sijitahidi kupenda, nina asili yenye upendo ndani yangu kwa sababu pendo la Mungu limemiminwa ndani yangu kwa huyo roho wake tulie niliyepewa mimi. Kwa sababu amenishirikisha roho wake, nina uwezo wa kupenda. Sasa kama umeelewa, uko tayari kuoa na kuolewa? Haleluya! kwa hiyo <laughs> ni muhimu kujua ya kwamba Mungu anaanza kubadilisha kwanza internal mechanic internal arrangement abadilishe nje, abadilishe How do you see things kabla kuanza ku do things zamani. Rafiki yangu mmoja aliandika kitabu nafikiri cha saikolojia tu sio cha Injili, to be is to do. Maana yake if you want to be do, Biblia ifundishi hivyo nasema you are so that you can do, ko haufanyi uwe uko ndio maana unafanya kumbuka, Yesu, ufanyeni mti kuwa mzuri kwanza, alafu nini matunda yake.