Bwana Yesu asifiwe! Bwana Yesu asifiwe! Kwao tunaamini kabisa, kuna vitu Mungu anafanya na wao, wamepata bahati ya kutoagwa tu, uh, panaitwaje, kutoagwa tu, Ibadani, Sinza, wamekuja kuaga kwenye kambi kabisa. Moja kwa moja wanatokea hapa kuelekea huko. Angalau, tumaini tulimwaga Jumapili iliyopita, lakini leo amekuja kumalizia mago yake hapa ili aelekee achukue basi aelekee Kahama, lakini mtu ambaye anaagwa kabisa hapa kwa mara ya kwanza, hata sinza kuagwa kwa Kwe kwenye kambi hii, mtu anatumwa kwenye kwa kwenye kambi hii kwa, na asifiwe, itakuwa hivyo kwenye kambi zingine zinazokuja, watenda kazi lazima watazaliwa. Haleluya, hiyo ni utamaduni wenu, mkikutana tu hapa, mtu anatumwa. Sasa atatoka Dar es Salaam, sijui atatoka Mbeya, sijui, lakini lazima mtu atatumwa, Atatumwa na aposto, serikali itamtuma, lakini atatumwa <laughs> Haleluya! kwenye kambi ya BCM Believers Camp Meeting tuliambiwa tutakuwa scattered, eh, tutakuwa scattered so that we can increase. Unaona, bwana, unajua kuna vitu ukiviweka sehemu moja vinatoshea hicho chumba eh, lakini ukivitawanya pia vinatoshea mtawanyiko, si ndio? So if we, if we, spread, we expand kwa tutaenea inchi tunajaa tuta kabisa. Tena kwa spidi kubwa kuliko ile tuliyotarajia. Kati ya kitu ambacho nataka niseme ni kwamba Mungu ana nia thabiti ya kujaza ulimwengu na maarifa ya utukufu wake, kuliko sisi tulivyo na kiu ya kuona hivyo. Haleluya. Maagizo kadhaa ambayo nataka niwape kabla hatujaondoka hapa ni kwamba jambo la kwanza ni kwamba tumesikia habari hizi za kufurahisha na kwa kweli ni habari nzuri. Bwana asifiwe. Lakini kila mara ukitoka kwenye kambi kama hii unajiuliza maswali yafuatayo. Nitafanya nini na kile ambacho nimekipokea? Muhimu sana kujua hilo. Nitafanya nini na kile ambacho nimekisikia? Kile ambacho nime kimeburudisha moyo wangu. Yeah. Kwa jambo la kwanza ambalo ni muhimu sana kufanya ni kwamba hakikisha unaenda kurudia yote ulioyasikia kwenye kambi hii. Na mambo ambayo umesikia kwa mara ya kwanza. Wangapi kuna vitu umesikia kwa mara ya kwanza kabisa? Kwa tunategemea, ili isiwe kwamba umesikia kwa mara ya kwanza, na wakati mwingine hauna mzizi. Kwa sababu ndio umesikia kwa mara ya kwanza, inabidi ukajizoeze. Ukafanye mazoezi ya kusikiliza audio ya kwanza mpaka ya mwisho. Uzuri moja, audio zimesha kwenye groups. Kwa kasikilize audio ya kwanza mpaka ya mwisho. Kasikilize kwa makini, kasikilize kwa utulivu. Pitia notes zako tena ziandike kwa upya au ziedit. Tunaweza kutumia kalamu ya tofauti kuedit zile notes zako wakati unasikiliza. Nenda karudia kusikiliza. Kuna masomo hapa ambayo mimi nimejifunza si chini ya miaka miwili kwa kurudia rudia mpaka angalau nikapata mwanga kinachoanza kuzungumzia kitu gani. Nisinge tarajia na wewe umepasuka umeelewa kila kitu siku ya kwanza ukasema nina full light. Unaposikiliza tena unaelewa zaidi. Hallelujah. Kuna mambo mengine ambayo utaki kukimbilia kwenda kuwafundisha watu wako ulisikia hapa. p ha? kwenda kusikiliza tena. Mwanafunzi mzuri ni yule ambaye akisikia anaenda kujiuliza nimeelewa nini, anaenda kuangalia mambo anaweza kufanyia kazi. Mwanafunzi mzuri sio yule ambaye akisikia anakimbia kwenda kufundisha. Naenda kwanza ku, unapata muda wa kutafakari jumla ya mambo uliyosia kwenye kambihii unaenda kujiuliza Mungu amesema na mimi na nini? amesema nini na mimi kwenye kambi hii? ni mambo gani ambayo nimejengwa, mambo gani ambayo naweza kuyachukua na kuanza kuwasaidia wengine, kwa primary, kwa ajili ya ukuaji wako. Kwanza nenda karudia, repetition is the mother of learning, kurudia rudia ndio namna ya kujifunza, ndio mama wa mafundisho, kama kwa vizuri hapo mama au baba. Repetition is the mother of learning. Nenda karudie tena, nenda kasikilize tangu ile audio ya kwanza, kama kuna unabii uliosikia nenda na ukaandika, nenda kausome tena, nenda kajichaji kwa kurudia tena. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Bwana asifiwe! Kwa nenda kafanya marudio kabisa, hilo ni jambo la kwanza. Alafu jambo la pili, mahali popote ambapo unaenda kuomba na kujifunza unatakiwa utoke na moyo wa huduma. Huwa wanasema hivi, nikifanya huduma mahali popote alafu watu wanatoka wanaanza kufungua biashara, kuongeza duka, kufanya nini na nini, hawatoki wakiwa na kiu ya kuona injili nafika ulimwenguni, watu wanaamini, najua sikuwa nimefundisha sahihi. Lakini injili uliosikia ambayo inakupa uhakika wa kazi ya Yesu Kristo inakutaka na wewe ukaseme ndo maana Yesu baada ya kukaa siku arobaini wa na wanafunzi wake na kuwaelewesha mambo yanayohusu ukombozi mambo ya ufalme wa Mungu akafanya nini? Akawatuma kwa kila. Ukitoa kwenye kambi unatoka na utume. Inawezekana hautumwi mkoa, lakini unatumwa kwenye seli yako, unatumwa kwenye mtaa wako, unatumwa kwenye kanisa la mahali Natumwa kwenye mkoa wako, unatumwa kwa ajili ya kuhakikisha yale uliyoyaelewa wengine wanayapata. Mathayo 28 mstari wa 18, Yesu akaja kwao, akasema nao, akawaambia nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani, basi enendeni mkawafanye mataifa kuwa wanafunzi. Huduma yoyote lazima izae mwito wa kwenda, sema enendeni. Nasema, enendeni mkawafanya mataifa kuwa wanafunzi Mkawabatize kwa jina la Baba na Mwana. Kasemaji, na Roho Mtakatifu akasemaje? na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi. Kwa lazima uwe na moyo wa kwenda kufundisha wengine mambo ambayo umeagizwa, umefundishwa, umeyasikia, umeyaelewa, naenda kuwafundisha wengine. Yesu anasema katika hiyo, tazama, nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Haleluya! Haleluya! Ukija kwenye kambi kama hii unajazwa roho, umepata muda mrefu wa kufurahi katika roho, kujaa roho, kunena kwa lugha. Kwa nini ulikuwa unajichaji? Kwa nini? Kwa sababu pastor aliwahi kutwambia, lengo la kujazwa roho, lengo la ubatizo wa roho Mtakatifu, lengo la kufurahi katika roho ni kwa ajili ya nini? Kufikia ulimwengu. Matendo ya Mitume moja nane nasemaje? Lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu na Uyahudi yote hata Samaria na miisho ya nini ya nchi. Hiyo ndio lengo la nini, kupokea nguvu, akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu. Ndio maana incidensi ya kwanza ambao watu walijazwa roho, Matendo ya Mitume mbili mstari wa kwanza mpaka wa nne, kilitokea nini watu Elfu tatu waliokoka kwa mara ya kwanza, kwa lugha rahisi. Baada ya kutoka kwenye kambi hii, tunategemea kuona nini maongezeko. Haleluya! Supernatural increase. Kama kwenye mji wenu hamjafika watu mia, mfike mia. Kama mjafika watu mia tano, mfike mia tano. Tunategemea maongezeko baada ya kutoka kwenye makusanyiko ya aina hii. Bwana Yesu asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Kwa ni maagizo ambayo unaona kwenye Matendo ya Mitume. Mahali popote ambapo huduma inafanyika kwa maana ya makusanyiko kama haya maalum, watu wanajaa roho, watu wanafundishwa, watu wanaondoka wakiwa excited na imani yao. Namna ya kuchochea ni kuendelea kwenda kufundisha wengine. Huduma inazaa huduma kambi inakuandaa kwa ajili ya kambi nyingine. Unaenda unatumia yale uliyoyapokea, ili ukija kwenye kambi nyingine unapokea zaidi, alafu unaenda tena kuambia watu wengine. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Kwa ndicho ambacho natakiwa kufanya, ndicho unatakiwa kufanya. Kwenye kwenye Samueli wa kwanza kumi pale baada ya hivi ni tano au kumi, ni tano eh, ambapo Samueli, Sauli alikuwa anatafuta uh, ng'ombe wa baba yake aliambiwa aende mahali akakuta manabii wana profesai anatabiri na atabiri na katikati yao. Bwana asifiwe. Ikiwa umefika mahapa ukatabiri, maana yake kwenye pale mnapokutana na kuanza kutabiri unapokea nini? Maelekezo. Kuna maelekezo ya aina mbili unayopokea kwenye mkusanyiko kama haya, cha kwanza ni nini? Unapokea maelekezo kutoka kwenye utu wa ndani. Kuna mambo ambayo unaona Mungu alikuwa anayapanga kwenye moyo wako juu ya huduma yako. Ni kweli, kuna mambo ambayo Mungu alikuwa anayapanga juu ya huduma yako kwenye kambi hii, eh? kuna picha ulikuwa unaanza kuziona. kuna utendaji ulikuwa unaona ukiboreshwa, si ndio? eh si ndio? hayo mambo uyafanyie kazi kutokea ndani yako. Lakini pia kuna unabii ambao ulikuwa unasikia watu wakisema, watumishi wa Mungu wakisema, wakati me, mnashikana mikono, wakati mnaomba, hayo mambo ni ya kwenda kufanyia kazi Nenda kayapitia, kayaandike, alafu ili uweze kuyafanyia kazi, isibaki kwenye daftari. Nenda kaandae mpango kazi. maana yake nianzie kazi, kazi maana yake nianzie wapi? nianze na nini? Unajua, unaweza ukawa na maono makubwa na usitokee kwa sababu hauendi kufikiri nianza kufanya nini. unaweza ukatoka kwa excited, lakini hiyo excitation yako inabidi endelee. Inaendeleaje? kama mfano mimi ni mwanafunzi wa chuo, ninaenda tayari najua ninaanza kukutana na wanafunzi wangu eneo gani? Hiyo ni plani nzuri. Kwa hiyo vision without a plan cannot be fulfilled. Hata kama umeona chuo hicho kimefikiwa na Injili, lakini kama haujui sehemu ya kwanza, haujapanga pa kwanza, itabaki tu kwenye kichwa chako, itabaki kwenye daftari kwao. Nikienda kabla sijapoa, Jumatatu asubuhi, anza tukio moja. Haleluya! Anza tukio mmoja. Neno la Mungu linatakiwa lifanywe kazi immediately. Unajua hiyo eh? Yeah, unakumbuka mfano wa mpanzi eh? Yeah, mmoja yeah. Alisikia alafu akaja muovu akafanya nini? Akaichukua. Mwingine alisikia alafu akaanza kufanya nini? Akaanza kusongwa. Neno huwa linasongwa eh? Ndio eh. Ukienda tu ukifungua tu laptop asubuhi, neno linaanza kusongwa. Aya, kuna mambo 45 sijayafanya. Umefungua tu laptop asubuhi. Lakini ukiwa asubuhi umefika ukaomba, ukaanza kuplan utafanya nini? Ah, fungua laptop yako sasa. Angalia mambo ya kazi yako. Bwana asifiwe. Tumeelewana mpaka hapo eh? Kwa hiyo hayo ni mambo ya msingi sana. Hayo ni mambo ya msingi sana. Kwa hiyo plan ahead. Unaanza wapi? Unaanza kufanya nini? Unamwanza nani? Naanza kumhubiria nani? That's very important. Tuko mpaka hapo eh? Tuko mpaka hapo eh? Tuko mpaka hapo yeah. Kwa hiyo lazima ukafanye hayo. Yesu alitoa agizo baada ya mafundisho ya wanafunzi wake, enendeni mkaubiri injili kwa kile kiumbe. Moyo wa injili unazaliwa unaponekusanyi kama hili, enendeni mkaubiri injili kwa kila kiumbe. Tuko sawa eh? Tuko sawa eh? Tuko sawa yeah. Kwa ile picha ya kufikia ulimwengu inatakiwa uiboreshe kutoka hapa uipambe vizuri kutoka hapa, upambe kwa nini? Kwa mambo gani niweze kufanya? Haleluya, haleluya. Jambo la tatu kwenye kambi utawekewa mikono. Lengo la kuwekewa mikono ni supernatural help ya kusaidia uweze kuwa na matokeo kwenye utendaji wako. Ndio maana ya kuwekewa mikono. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe. Mahali popote ambapo Mungu anataka kutenda kazi yake anatumia watu, na ndio maana unaona sehemu ambapo anasema wamekuwa kondoo wasio na mchungaji. Unaona sehemu zote Mungu alikuwa anaita watu wa kufanya huduma. Angalia kwenye matendo ya kwenye Hesabu Kwe 27. Hesabu ishirini na saba. Musa, kabla hajamuweka, uh, nani anaitwa huyu? Yoshua. Angalia maneno aliyosema kwenye Hesabu 27 sura ya 15 sema, semaje Musa akanena na Bwana akisema, Bwana Mungu wa roho za wenye, wenye, roho za wenye mwili wote, na aweke mtu juu ya mkutano. Sema, aweke mtu juu ya mkutano, aweke mtu juu ya mkutano tan aweke mtu juu ya mkutano 17, anasemaje? Atakayetoka mbele yao na kuingia mbele yao, atakayewaongoza watoka hapo na kuwaleta ndani, ili mkutano wa Bwana wasiwe kama kondoo wasio na mchungaji akasemaje? Bwana akamwambia Musa, mtwae Yoshua mwana wa Nuni. Ao afanyeje? Mtu mwenye roho ndani yake, ukamwekee mikono. Kwa hata watu wenye roho tayari wanafanya nini? Anawekewa mikono, ukamwekee mikono. Akasemaje? Kisha ukamweke mbele ya Eliazari kuhani na mbele ya mkutano wote, ukampe mausia mbele ya macho yao. Kuna mausia. Mausia maana yake nini? yale maagizo, ile neno na unabii ambao umekuwa kilipokea. Alafu ukiwekewa na mikono, Mungu anakusaidia ukawe na matokeo. Angalia mstari wa ishirini, anasemaje, akasemaje, nawe utaweka juu yake sehemu ya heshima yako, ili mkutano wote na wana wa Israeli wapate kufanya nini? Kutii. Kwa hiyo kuna msaada roho, kwa wa kiroho unaopitishwa kwa kuwekewa mikono. Angalia mstari wa ishirini na tatu ishirini kisha akaweka mikono yake juu yake, akampa nini mausia, kama Bwana alivyosema kwa mkono wa nani? Wa Musa. Akaweka mikono juu yake, akawapa mausia, kwa haya hapa mausia. Apa, ni mausia ninayokupa, nitaweka na mikono juu yako mbele ya watu. Tuko sawa, eh? ya watu wote, tuko sawa, ili kwamba uweze kuwa na matokeo sana maagizo uliopokea hapa, akaweka mikono juu yake. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Kuna incident nyingine ambayo paulo Musa aliwakusanya wazee sabini aliwakusanya wazee sabini akawapa maelekezo, akawapa maagizo. Mungu akasemaje? Nitatoa sehemu ya roho iliyoko juu yako, alafu nitaweka juu yao, alafu akatabiri, alafu akafanya nini? Akawaacha wakamsaidie Musa kufanya kazi. Kwa hiyo kitu ambacho kinakusaidia kufanya kazi sio talent tu wengine walikuwa na vipaji na uwezo lakini walihitaji nini? Supernatural experience wakawekewa, okay, mikono. Kwa kuwekewa mikono ndio namna ya kuaccelerate huduma iliyoko ndani yako. Iko sawa eh? na kwenye kusanyiko kama hili ni mahali bora kabisa kwa kuwekea watu mikono. Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe, ili ili watu wa Bwana wasiwe nia, nani, wasiwe kama kondoo wasio na mchungaji. Kwa unajua tunatakiwa tuwachunge watu katika mji huu, katika mkoa wako, katika wilaya yako. Ndio tunatakiwa watu wengi tuwafikie na kualisha neno la Bwana. Kuchunga ni kulisha neno. Yesu alimwambia Petro, je, wanipenda kuliko hawa? Lisha kondoo zangu. Kulisha kondoo ni kufundisha Injili. Mtu aliyeambiwa lisha kondoo kwenye sura ya pili ya kitabu cha Matendo ya Mitume, alikuwa mtu wa kwanza kuhubiri, wakaokoka watu elfu tatu. unapataje kondoo kulisha? Unahubiri njili wanaokoka. Tuko sawa eh? Alihubiri injili wakaokoka watu elfu tatu. Kwa hiyo ukitoka hapo unakuwa mwaminifu kwa Bwana kwa upendo uliopokea. Je, wanipenda? Unapomwambia Bwana Yesu nakupenda, tunaona unavyopenda watu wampokee, unaenda unahubiri injili, watu wanaokoka, lisha kondoo zangu. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Sehemu nyingine ambayo Yesu alisema hilo neno kondoo wasio na mchungaji ni wapi? Ni kwenye Matayo tisa Matayo tisa thelathini na sita Na kulikuwa na changamoto kubwa hapa, Yesu alizunguka kwanza. Naomba nianze kwenye mstari wa thelathini na tano Matayo tisa thelathini na tano Tupate muda wa kuomba kidogo hapa. Nataka nikuonyeshe tu baadhi ya vitu. Mathayo 9:35. Anasemaje? Naye Yesu alikuwa akizunguka katika miji yote na vijiji akifanya nini? Akifundisha katika masinagogi yao na kufanya nini? na kuhubiri habari njema ya ufalme na kufanya nini? na kuponya magonjwa yote na udhaifu wa kila aina. Akasemaje? na alipoaona makutano alifanya nini? Aliwahurumia. kwa nini? Kwa sababu walikuwa wamechoka na kutawanyika. Ehe? kama kondoo wasio na mchungaji. Umeona? Kama aliwahurumia, walikuwa kama kondoo wasio na mchungaji. Akasemaje hapo Ndipo aliposema alipoambia alipo wanafunzi wake, mavuno ni mengi, lakini watendakazi ni wachache. Wangapi wanajua mavuno ni wengi katika miji yetu ya yeah? Lakini sisi ndio watenda kazi. Maana yake katika kuvuna tunavuna nafsi na tunatengeneza watendakazi, na sisi wenyewe ndio watatendakazi wa kwanza. Twayaona mashamba meupe tayari kwa mavuno wako wapi watenda kazi? Bwana, tuko hapa. Twayaona, twayaona mashamba meupe tayari kwa mavuno. Wako wapi watenda kazi Bwana, tuko hapa. Kwa nini tunasema neno tuko hapa? Kwa sababu Yesu aliwatuma wale wale aliowaambia, mwombeni Bwana apeleke watendakazi shambani mwake. Angalia mstari wa ngapi 38. Akasemaje? Kwanza aliwaambia watendak... mavuno ni mengi, lakini watendakazi ni wachache. Akasemaje? Basi mwombeni Bwana wa mavuno apeleke watendakazi katika mavuno yake. Kwa sababu Biblia haikuwa sura na mistari, mnakumbuka eh? Mwanzoni alikuwa anasoma mstari, sura ya kumi, inaendelea kusemaje? Akawaita wale kumi na wanafunzi <coughs> wake kumi na wawili akawapa amri juu ya pepo wachafu awatoe na kupoza magonjwa yote na udhaifu wa kila aina. Akafa... <coughs> angalia mstari wa tano. Asemaje? Hao tenashara Yesu aliwatuma, akawaagiza, akasema katika njia ya mataifa msiende, wala katika mji wowote wa Samaria msiingie. Akasemaje? Afadhali shikeni na kwa njia ya kuendea kondoo aliyopotea wa Israeli. Akasemaje? Na katika kuenenda kwenu hubirini mbona, eh? Ko tunaenda kuhubiri na kufanya supernatural. Katika kuenenda kwenu hubirini, tumepewa na mamlaka itakuwa supernatural experience pamoja na sisi Haleluya. Tutaona miujiza mingi ikifanyika, lakini tunaona watu wengi wakiokoka. Tukiuhubiri tuko sawa mpaka hapo? Kwa hiyo kondoo walio, aliwaona kama kondoo asio na mchungaji, lakini tayari amewapa wachungaji. Immediately akawatuma wanafunzi wake kumi na wawili. Tuko sawa eh? Yesu akiona watu wamechoka, anawatafuta nani, watenda kazi watu wa kwenda shambani, shambani mwake. Nafikiri ametumia pia kwenye Marko. Angalia Marko 6:34, Marko 6:34 nataka nikuonyeshe namna ambapo kuhubiri injili ni jambo la muhimu sana kwa Yesu. Akiona watu hawahudumiwi, hawana wachungaji, hawana viongozi, hawana watu wanaowafundisha injili, anaona ni kama kondoo wasio na mchungaji hopeless, wanaona wamechoka. Mstari wa thelathini na ngapi? Na nne, anasemaje? Naye aliposhuka mashuani, akaona mkutano mkuu, akafanya nini Akawahurumia kwa sababu alikuwa kama kondoo wasio na mchungaji. Akafanya nini? Akaanza kuwafundisha mafundisho, akaanza kuwafundisha mambo mengi. Mbona dawa ya kondoo wasio na mchungaji ni kumpa mtu wa kufundisha. Haleluya! Ngara hakuna mtu wa kufundisha, Kahama hakuna mtu wa kufundisha, Manyoni hakuna mtu wa kufundisha, Geita hakuna mtu wa kufundisha, sijui wapi. Kama hakuna watu wanaofundisha huko, maana yake nini? Bwana anataka watu ambao ataenda kufundisha watu. Haleluya! Kuna watu wanasema njoni huku mtuhudumie. Na sisi wanatusikiliza kwa njia ya audio, wanatamani, wanasema hamna tawi lenu huku Kigoma. Kuna mtu alikuwa aniuliza kabisa hivi. Haleluya! Kwa nini? Kwa sababu watu wanataka mtu atakayewafundisha. Juzi, kuna mtu mmoja alitafuta Muheza. Haleluya! Mwingine alinitafuta Kasulu. Kote huko mavuno ni mengi lakini watenda kazi ni wachache. Kiu ya watu kujua injili ni kubwa. Mungu akiwatazama, anawaona kama kondoo sio mchungaji. Lakini sasa tunajua Yesu anakaa ndani yetu, anafanya kazi ndani yetu. Maana yake nini? Badala ya kuwahurumia, na sisi tunafanya nini? ba Yesu akiwahurumia, anawafundisha mambo mengi. Na sisi tukiwahurumia, tunafanya nini? Tunawafundisha mambo mengi. Maana yake huduma lazima izae watu wa kufundisha watu kila mahali. Haleluya. Haleluya. Akawafundisha in fact, Saka, hao wanafunzi wake walitaka ku, kuacha majukumu hapa ya kujali. Unajua mchungaji lazima ajali mpaka na mahitaji ya watu anawahudumia. Wa katika wanafunzi haba ni waongezee. Katika wanafunzi ni vizuri pia kuangalia watu wanapitia changamoto gani nawahudumia. Usiwe na kumwambia umesoma, umesikiliza, umemaliza. Amen. Mungu akubariki. Kumbe ana vimeo vingine vinavyomsumbua. Hapo walikuwa na njaa kabisa sema njaa eh chakula kabisa. Angalia mstari wa thelathini na ngapi, na sita, thelathini na tano, anasemaje? Hata zipotimia saa nyingi za mchana, wanafunzi wake walimwendea, wakasema, mahali hapa ni nyika tupu na sasa kuna kuchwa. Thelathini na sita, waage watu wao, ili waende zao mashambani na vijijini kando kando, wakamjinulia nini chakula, akasemaje? Akajibu akamwambia, wapeni ninyi chakula. Wakamwambia, je, twende tukanunulie mikate dinari mia mbili ili tuwape, tuwape kula? Akasemaje? Akawaambia, mnayo mikate mingapi? Nendeni mkatazame. Walipokwisha kujua wakasema, mitano na samaki wawili. Akawaagiza waketishe watu wote vikao vikao, penye majani mabichi, wakaketi safu safu, hata mia hapa, mia hapa hamsini. Alafu pale akasemaje? akaitoa ile mikate mitano na wale samaki wawili, akatazama mbinguni, akashuka akamega, ile mikate akawapa wanafunzi wake wawaandikie, na wale samaki wawili akawagaia wote. Alafu wakala wote wakashiba, wakaokota vipande vilivyomegwa na kujaza vikapu, na kuweza kujaza vikapu kumi na viwili na vipande vya samaki pia. Kwa anasemaje, wapeni ninyi chakula wao. Hii hapa kumbuka, aliwaona watu wasiofaa nini? watu kama kondoo wasio na mchungaji. Yeye akaanza kuwafundisha, ali demonstrate care kwa wale wengine, kwa sababu kufundisha ni care, si ndio eh? Ndio maana ukiangalia pale, naye alitoa wengine, akasema naye alitoa wengine kwenye Waefeso nne kumi na moja pale sehemu ya mwisho asemaje? wachungaji na walimu. Kuna vasha zingine asemaje? those who can take care and teach kwa uchungaji ni nini? Ni ku take care and teach, lisha kondoo. Hallelujah. kwa you are going to take care of people zangu, haleluya, and teach. Uweze kujali maisha ya watu. Kama hauna genuine interest ya kuona wanaendelea, kuna sehemu utahitaji kuwatafutia mpaka hela. Yaada, huo ndio uchungaji. Kuna sehemu utahitaji kuwasaidia mahitaji yao ya kawaida kabisa. Bwana asifiwe. Unajua kuna watu wengine wanabidi walelewe kabisa. Unajua mchungaji ni kama mzazi kabisa. Kuna watu wengine wanaambia wewe, nenda kasome. Umemweza diploma, ndio kuendelea kusema nenda kasome degree. Mchungaji anaweza kufanya hivyo, ni kweli ya yeah. Sababu mchungaji anaona zaidi ya unavyoona, ndio maana ni mchungaji. Kwa hiyo Mungu anatupa nafasi ya kuwahudumia watu. Inawezekana kwa uchungi kanisa lenye seli kumi lakini kuwa na seli ni uchungaji. Unajua hiyo? Ni kuchunga watu. Sababu idadi ya watu wa kuchunga inaweza kuwa wawili. Unachunga watu. Nifaa kwenye kanisa letu tunawatreat cell leaders kama wachungaji. Tunawaona watumishi wa Bwana. Kwa nini? Kwa sababu hakuna kanisa kama hakuna seli. Bwana asifiwe. Kwa, kwa usidharau seli, mimi mimi cell leader tu. Hamna kitu ambacho naweza kufanya. No. Nenda kaifanya iwe seli iwe kanisa. Nenda kaanza kuhudumia, nenda kahakisha watu wanaomba, kahakisha watu wanajifunza, kahakisha unafahamu details za kila mwanafunzi, changamoto zake, kwa nini aendelee vizuri. Fahamu anapokaa, fahamu changamoto zake fanya, fahamu details. usiwahudumie kwa level ya juu, kama ufahamu mambo yao, jitahidi kufahamu changamoto zao, ili uweze kuwaombea. Unajua kuna watu naombea eh. Tuko mpaka hapo wote, wakala wakafanya nini? Wakashiba. hii ni social issue, lakini Yesu ambaye ni mwalimu mzuri alijali na mahitaji yao. Tuko sawa mpaka hapo? Tuko sawa mpaka hapo eh, ya yeah. Meelewa kwao, utawekewa mikono ili uweze kufanya huduma yako vizuri. Musa alimwekea Joshua mikono ili kwamba aweze kufanya huduma yake vizuri. Unaiona pia kwenye, kwenye kumbukumbu la Torati kumbukumbu la Torati thelathini na nne mstari wa tisa. Kumbukumbu la Torati liko nyuma ya funuo mbele ya mwanzo naijua hapo eh. Angalia, kuwekewa mikono kuna matokeo au ni seremonio tu? Tunahakikisha tunapoteza muda iwe kawaida yetu no. Angalia, tulisoma kwenye Hesabu ishirini na saba, Musa, aliwekea mikono ili aweze kuingia na kutoka mbele wa Israeli, ili wasiwe kama kondoo wasio na mchungaji. Iko sawa? Anasemaje kwenye sura ya 34 mstari wa tisa? Na Yoshua wa mwana wa Nuni alikuwa amejaa roho ya hekima maana Musa alikuwa amemwekea mikono juu yake, wana wa Israeli wakamsikiliza wakafanya kama Bwana alivyomwamuru Musa. Bwana alimwamuru Musa, na Musa ndo alikuwa na mandate juu ya wana wa Israeli, lakini Musa alipomwekea mikono, ni kama vile uwezo wa Musa ulikuwa umehamia kwa nani? Kwa Yoshua. Yoshua alisikilizwa na watu kana kwamba wanamsikiliza Musa. Kwa kuwekewa mikono kuna ku impart, kuna kupa impartation ya kufanya kwa ubora. Kwa sababu neno hekima pale ni nini? Ni skillfulness, ni uwezo wa kufanya vizuri. Kwa hiyo uwezo wa kufanya vizuri sio swala la mafundisho tu ya do's and don'ts. No, ikifika kwenye kazi ya kiroho ni pamoja na kufanya nini? Kuwekewa mikono. Kuwekewa mikono inakufanya nakufanya, una fast track uwezo wako Pastor Chris aliwahi kushea kitu kimoja akasema, okay, kati ya walimu ambao nawajua duniani wanaofundisha neno la Mungu vizuri, I will rate Pastor Chris number one. Si ndio, eh? Kwa nini? I can tell you that man teaches, ila unajua hakuaga mwalimu wa neno la Mungu, alikuaga anajiona mwinjilisti kwa tafsiri ya wakati wa mwinjilisti ni mtu ambaye anaenda, haleluya, pokea pokea pokea pokea, mwampokee Yesu leo, alafu anamaliza mkutano, anaondoka. Alikuwa hapendi hata watu wanaochambua maandiko. Pastor Chris alikuwa hapendi watu wafanye nini? Wanaochambua chambua maandiko, yani akikuona anaangalia, alikuwa anawakubali wakina nani, priest JC, priest na fikina jina lake kama nitapatia la kwanza, price kk price, kama price kk price kk Sawa so, lakini kuna prize, kwa jina lake nafikii ni marehemu sasa hivi. Alitaja na walimu kadhaa ambao alikuwa nawasikiza, lakini akasema I'm not their type. Mi sio mtu wa kukaa na neno la Kigiriki hapa ni diermenio. Hakuwa mtu aina hiyo, lakini alienda kwenye mkutano mmoja akaekewa mikono na mtu ambaye hakuwa hata mwalimu wa neno kihivyo, akamwambia utakuja kuchambua eh? Sio type. Wakati anatambulisha mtu, wakati anaitwa, alikuwa anageuka nyuma kwa sababu hakufikiri kama ni nani. Emfikiria yeah, yeah. Asingeenda kwenye huo mkutano na kuwekewa mikono, si tungekuwa na vitabu hivi vikubwa namna hiyo vilivyochambuliwa Biblia very wonderfully, kama asingewekewa mikono. Kwa hiyo kuwekewa mikono ina kuimpart spiritual stuff. Haleluya. Haleluya. Hakuna kitu napenda kama nikutane na mwalimu wa neno la Mungu naye mkubali, cha kwanza nyoa chamani, nifanye nini? Aniwekee mikono, it make a lot of sense. Pale ambapo unajua utendaji wa Mungu, Mungu anatumia watu, na ndio maana kuna vitu huwezi kupata mpaka watu wamekuwekea mikono. Mungu anatumia watu, alimwambia Musa. Mungu amesema sogea, ni wamwekee Yoshua mikono, mwekee Yoshua mikono, nitachukua sehemu ya roho yako, nitaweka juu yake, nitaimpart something from you unto them. Hallelujah. Wakati wale wazee sabini akasemaje? Nitachukua sehemu ya roho yako, nitaweka juu yao. Kwa Musa anaweza akawa na uhakika mambo yanaendelea vizuri kambini, kwa sababu kuna watu wenye nguvu za Mungu zinazowasaidia kwa sababu ndiwekea mikono. Iko sawa, eh? Iko sawa eh? kwa... ikiwa utawekewa mikono utaona nguvu za Mungu zikusaidia kufanya bora huduma yako kuliko namna ulivyowahi kufanya. Haleluya, kuliko namna ulivyofanya nini, ulivyowahi kufanya. Ndivyo ambavyo inaonekana hiyo ndio Biblia na ndio maana wakati Paulo anaongea na anamwandikia Timoteo kwenye nyaraka kwenye nyaraka kwenye nyaraka zake hizo mbili, alikuwa anamkumbusha mambo yafuatayo. Alikuwa anakumbusha kwamba uliwekewa mikono na kuna unabii ulioambiwa, kama sio wa maana asingemwambia kumbuka. <laughs> iko sawa eh? Unajua, hamna kitu kizuri kusema ya kwamba niliwahi kuwekewa mikono nikaambiwa hautafeli kwenye huduma Iko sawa? Maana yake unakumbuka kwamba lile lilikuwa ni neno la Mungu, it was inspiration ya Roho Mtakatifu. I remember what I heard kwenye ile kambi. Nilitoa kwenye kambi nikiambiwa, utafikia maelfu, nilitoa kwenye kambi. Kwa maana sisi tulipotoka kwenye kambi ambapo Pastor Chris alikuwa anaifanya, immediately tukaanza kufanyia kazi ule unabii tukaanza kuombea, tukaanza kusema, tukaanza kukumbusha watu wetu, tukaanza kuweka mipango. Kwa nini? Ilipotamkwa, si tukaichukua kama Mungu amesema na sisi, kwa sababu amesema nini? Mtu tunayemheshimu. mtu ambaye tumempa nafasi ya kuongoza maisha yetu, alipoweka mikono juu yetu akatutamkia, It is done, it is done. Sikwambi mambo mengine aliniambia, alioniambia, sikwambi you take it like, yeah. It is done. Umesikia, ndugu yangu? It is done. <laughs> done. Unaichukua, unaichukua, unaichukua una unaanza uonyesha kwamba unaamini ulichoambiwa, unaanza kuweka strategy, strategy, strategy ndio maana tunawaskata kwa sababu alisema you shall increase when you scatter. Watu wakaanza kuskata. In fact, wengine walianza kuskata pyu Sumbawanga, pyu Songwe Ngara piu Kahama piu tunaendelea, na huwezi jua nani atapigwa piu <laughs> azakajikuta tukajikuta huko Burundi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Haleluya! Katika yote hayo Mungu anatukuzwa kwa sababu Injili ya Yesu Kristo inaenea limwenguni kote. Haleluya! Ndio maana tunaweka mikono, hatuweki mikono ku entertain ha, sherehe ya kumwa nini ya na nini. Okay, kwanza kwanzia leo wewe ni askofu? No, no, no, no, no. is supernatural, sio jambo la asili tu. Nataka tu niweke mikono ili nipate cheo? mm -mm, activity wekewi mikono ili upandishwe cheo, hata kama hujatamkiwa cheo chochote cho. Kitendo cha kuwekewa mikono ni kupokea msaada wa Mungu wa kufanya vizuri kwenye huduma yako. Haleluya. Haleluya. Haleluya. <coughs> Unaweza kuwekewa mikono, jambo ambalo ulikuwa unalifanya miaka kumi na utoboi, ukaanza kutoboa ndani ya siku moja, ukaanza kuwa na matokeo ndani ya siku moja. That what laying of hand does. Iko sawa, eh? una impart grace, una impart, unakuwa impart neema ya utendaji kwenye huduma yako. Inawezekana umeshindwa kufanya sale moja kwa muda wa miaka miwili, baada ya kuwekewa mikono sawasawa, nahitaji uliokuwa nalo, unaweza kuwa na seli mbili ndani ya mwezi mmoja. Maana yake nini? Neema ya Mungu inawezwa kuwa imparted kwa kuwekewa mikono, ni kitu cha kiroho. Kumbuka, Mungu anaheshimu watu na anatumia watu kuwasaidia watu. Never forget. Na ndo maana kama hujui hilo, huwezi kupokea mambo ya Mungu yenye ulimwengu na Mungu ametumia mtu kuletea Injili. Mungu anatumia mtu kukusaidia ufanye vizuri kwenye huduma yako, kama ambapo alitumia kwa Yoshua na Yoshua alifanya vizuri kwenye huduma yake. Unajua hiyo Yoshua alifanya vizuri kwenye huduma yake, Yoshua alifanya vizuri kwenye huduma yake, pengine hata kuliko nani? Musa. Lakini aliyosema kama mtumishi wa Mungu, Musa alivyofanya kama alivyoniagiza, kwa kuna maagizo na maelekezo ambayo ni mizuri kupokea kabla hujafanya nini? Hujawekewa mikono, unaona nini? Baada ya kambi hii, hiyo ndio itafanya kuwekewa mikono iwe na maana. Kama hauna tarajio usije kuwekewa mikono, iko sawa eh? Kama hauna tarajio lolote, kama hauna picha unayoiona, no baada ya kwenye kambi hii, kuwekewa mikono ni kupoteza muda, si ndio? Sababu utadirect nguvu za Mungu zikusaidie eneo gani? Na usiogope wakati naongea, anza kuandika maeneo ambayo natamani ku direct nguvu za Mungu zikusaidie kwenye huduma yako. Sio kwenye huduma yako tu, na kwenye maisha yako. I want this and that. I want this and that. Andika, nakupa dakika moja hapa kuandika. Unaweza kuandika kwa kifupi, kaenda kwa ku expand baadaye. Kwa kuwekewa mikono ni spiritual uplifting. Ni spiritual uplifting. Ni kweli, tunawekewa mikono juu ya wagonjwa, tunaweka mikono juu ya wagonjwa, wanapata afya, tunaweka mikono juu ya wagonjwa, mapepo yanatoka, wenye mapepo yanatoka yeah. Lakini kuna kuwekewa mikono kwa ajili ya spiritual advancement, kufanya vizuri kwenye eneo lako la huduma. Ndio maana huwa hatutumi watu bila kuweka mikono. Tunaweka mikono kwa sababu tunajua Mungu anatumia watu kuexpand huduma za watu. Tuko sawa mpaka hapo, eh? Kuna picha unayoiona? Kuna picha unayoiona? Kuna jambo nalo liona likitokea kwenye maisha yako. Kuna jambo nalo liona likitokea kwenye huduma yako. Kuna direction unayoipata iandike vizuri, alafu tupate muda wa kuomba. Musa akafanya, Yoshua akafanya vizuri. Timotheo wa kwanza nne kumi na nne Timotheo kwanza 4:14 anasemaje? Usiache kutumia karama ile iliyomo ndani yako uliopewa kwa unabii na kwa kuwekewa mikono ya wazee. Angalia, usiache kutumia, neglect not, maana yake ukineglect, maana yake umejisahulisha. Come into awareness, don't neglect, usipoteze. Wakati mwingine inabidi ukae na kumbuka nyakati zote ulipowekewa mikono, uliambiwa nini? Ili urudi kwenye mambo uliyoagizwa, siku zote utafanikiwa ukianza kufata hizo njia. Usiache kutumia karama. Neno karama hapo ni zawadi, uwezesho. Asema uliopewa kwa unabii na kwa kuwekewa mikono. Timoteo wa pili ametumia pia kwenye maneno hayo Paulo ameandika Timotheo wa pili sura ya kwanza mstari wa sita akasema Timotheo wa pili sura ya kwanza sema kwa sababu hiyo na kukumbusha, kukumbusha. Mwambie mwenzako kuna kukumbushwa. Kwa maana yake aidha ukumbushwe au kumbuke mwenyewe mwenye. Barua isikuandikwa a kukumbusha utafanyaje? Na kukumbusha na ufanyaje? uichochee karama ya Mungu iliyo ndani yako kwa kuwekewa, Paulo anasema mikono yangu. Sema uichochee. Kuchochea maana yake nini? Usilaze da, usilazie damu, si ndio? Eh, usilazie damu. Umeambiwa kafanya nini? Go back kwa mambo uliyoambiwa wakati unawekewa mikono, kwa maelekezo uliyopewa wakati unawekewa mikono, mambo uliyosikia kwenye hiyo kambi ambayo uliwekewa mikono kwa ajili ya huduma yako, go back and do them. Wanga baada ya kuwekewa mikono leo kwa ajili ya huduma zao sawa sawa na hitaji lako, sawa sawa na jinsi ambavyo unaona, hii ndio imepunga kwenye huduma yangu, na hitaji msaada kwenye ili eneo, nitafanya vizuri. Hata kama ni kushindwa kuelezea maandiko, na shindwa kuelezea wokovu, naona changamoto, utasaidika baada ya hapo. Haleluya! unawafikia watu kumi, wanaoamini wa ni watu tisa. Unaweza uka improve baada ya hapo. kwa nini? Kwa sababu ni msaada wa Mungu. Do you know kwa nini huwa tunawaambia wakristo tusishindane kwenye huduma? Unajua nini? Kwa nini? Sababu inawezekana mtu anayefanya vizuri hapo ana instruction na mikono aliyowekewa ambao hukuwekewa. Maana yake nini? Wewe unaweza ukakimbizana wa mbio zake usitoboe jambo muhimu, fanya nini uwekewe na wewe nini mikono, ili upate nini supernatural enablement, ndio neema. Sura ya kumi na tatu ya Matendo ya Mitume, kulikuwa na mkutano kama kambi hivi ambao walikuwa wamekaa wakiomba Mungu, alafu kwa inspiration ya Roma Mtakatifu na huko Antiochia, mstari wa kwanza sura ya tatu, matendo ya Mitume. Na huko Antiochia, Antiochia katika kanisa lilo kwako palikuwa na nini, manabii na walimu. Maana yake kulikuwa na mafundisho na inspiration. Akasemaje nao ni Barnaba na Simeon aitwa ni na Lukio mkirene na Mananeni aliyekuwa ndugu ya kunyonya mfalme Rode na nani, na Sauli Asemaje? Basi hao walipokuwa wakimfanyia Bwana ibada na kufunga, Roho Mtakatifu akasemaje? Nitengeeni Barnaba na Sauli kwa kazi ile niliyowaitia. Angalia, si hapa ndo wametengwa kwa ajili ya kazi? Akasemaje, ndipo wakiisha kufunga na kuomba wakaweka mikono yao juu yao, wakawaacha waende zao. Kuanzia hapo, unaona huduma iliyokuwa ya ajabu ya Paulo na Barnaba. Waliingia miji wakafanya vitu vya ajabu, sehemu nyingine mpaka watu wakasema, miungu wametujia kwa mifano ya wanadamu. Huoni hizo story nyuma? Huku huduma ya Paulo ilikuwa successful. Unafikiri akte mafanikio ya huduma yake anaanzia wapi? Matendo ya wa Mitume kumi na tatu, wakaweka mikono, wakampa utume, akaondoka. Haleluya, haleluya, haleluya Haleluya, wakaenda wakilihubiri neno la Mungu kwa masinagogi na Wayahudi, na Yohana alikuwa mtumishi wao. Walienda kona zote wakihubiri Injili, na walikuwa na matokeo. Kwenye sura ya kumi na tisa Paulo alianza huduma ya local church, kanisa la mahali. Aliwafikia watu wangapi kwa mara ya kwanza? kumi na mbili. Baada ya miaka miwili, emfikiria miaka miwili, Asia yote imelisikia neno la Bwana. Hiyo ni nini? Super natural alitumia ndani ya miaka mitatu. Tayari ana watenda kazi, ana mkutano wa watendakazi ndani ya miaka mitatu, leadership conference au au leadership camp au leadership camp, ndani ya miaka mitatu tayari walikuwepo pale. Wakati yuko Mileto akawaita kutoka Efeso, akawakusanya akaanza kuwaeleza maongozi ya huduma. Lakini huwezi kuanza kufundisha watu huduma ambao wamefanya nini? Hawajakuwa kwenye huduma, hawajalelewa day and night. Naomba niulize, kufundisha watu kila siku ni kazi rahisi? Mpaka umesaidiwa na Mungu. Binadamu ana tabia ya kuacha mapema sana, lakini unaweza kusaidiwa na nguvu za Mungu kudumu kufanya kila siku mambo ya Mungu, si ndio, eh? Wafanya nini unaweza kusaidiwa na nguvu za Mungu kufanya kila siku mambo ya huduma bila kuchoka. Sema, huduma imenichosha, nimefuatilia sana wanafunzi kila siku, nachoka. Utakuwa empowered. Haleluya. Utakuwa empowered. Haleluya. Utakuwa empowered. Haleluya. Utakuwa empowered. Haleluya. Utakuwa empowered na utakuwa na matokeo. Huduma yako itakuwa na matokeo, huduma yako itakuwa na matokeo, huduma yako itakuwa na matokeo kama huduma ya, ya Paulo, ya Paulo ya ilikuwa na matokeo ndani ya miaka miwili tunasoma, Asia yote alisikia neno la Bwana. Ndivyo itakavyokuwa kwako. Akasema neno la Bwana likaenea kwa nguvu. Haleluya. Mungu akafanya ishara isizo za kawaida kwa mikono ya Paulo, anasema hata leso zilikuwa zikitolewa kwa mikono, asema walikuwa wanapelekea wagonjwa na wapona. Huduma yako itakuwa supernatural. Haleluya. Huduma yako itakuwa supernatural Haitakuwa tu jargon maneno leo yapanga, no, lakini watagundua kwamba huyu tu sio ana neno la Mungu, lakini anazo nguvu za Mungu na Mungu anafanya kazi pamoja naye. Ndivyo ambavyo huduma yako itakuwa ikionekana namna hiyo, haleluya. Ndivyo ambavyo huduma yako itakuwa ikionekana namna hiyo. Utauona Mungu akikutumia kufanya kazi ambayo hujawahi kufanya kwenye maisha yako yote. Utaona Mungu akikusaidia wa kuraise watu ambao kikawaida hawa watu singeweza kuraise Unasema, huyu mtu mbona ni mtu mkubwa, nimewezaje kuongea naye? Mimi ni kijana tu, lakini huyu mzee huyu ni, ni profesa huyu ni mbunge, huyu ni mkuu wa wilaya, huyu ni mtu aina gani, ameamua kukaa na kusikiliza sauti yako? Kwa nini sio wewe? Ni roho wa Bwana anashawishi watu kupitia wewe. Haitakuwa wewe unayefanya hiyo kazi. Utaona Yesu akiwa pamoja nawe. Utaona watu wa jamii mbalimbali mbali, rika mbalimbali mbali, watu wenye elimu tofauti wakikaa chini yako na kujifunza utasaidiwa na nguvu za Mungu, ufanya kwa nguvu sana. Huduma yako itakuwa na matokeo. Huduma yako haitakuwa na mapooza. Huduma yako haitazaa mapooza. Huduma yako haitazaa mapooza. Huduma yako itakuwa na mapoza. Binadamu anaweza kuwa na changamoto, lakini huduma yako pamoja na changamoto zao, wale watu wataendelea, wale watu wataendelea, wale wanafunzi wataendelea, wale wanafunzi wataendelea, wale wanafunzi wataendelea, wale Unaweza ukawa na vipingamizi kwenye mji wako. Lakini kwa hapa kukuambia hakuna upinzani utakao kuzuia usio na matokeo kwenye huduma yako. Hakuna, okay, upinzani utakao kuzuia usio na matokeo, okay, kwenye huduma yako. Haijalishi ni upinzani kwenye eneo gani. Unaweza kuwa na upinzani kwenye familia yako, haitakuzuia usio na matokeo kwenye huduma yako. Watakupinga kwenye hicho chuo. Watakusema watu wawili, watakusema watu tano, watasikia hilo nakuja nyumbani kwako, nakuja kukusikiliza zaidi. Watu wengi watakuja kusikia unachokisema. Sauti yako itakuwa nzito, sauti yako itakuwa na nguvu, sauti yako itavuta watu. Utaongea maneno ya kawaida, watu wataona kama wanamsikia Mungu kupitia wewe. Watu watasikia hii ni sauti ya Mungu. Roho za watu wengi zitaletwa kwa Bwana, kwa sababu umefungua kinywa chako. Hautachukuliwa kawaida tena. Sauti yako itadharauliwa tena. Watu watakuchukuliwa poa tena, maana utakuwa supernatural kwenye utendaji wako in the name of Jesus. Utakuwa supernatural kwenye utendaji wako. Utakuwa supernatural kwenye utendaji wako. Utakuwa supernatural kwenye utendaji wako. Utakuwa supernatural kwenye utendaji wako. Haitakuwa, hautatumia muda mwingi kumshawishi mtu mpaka ajaze roho. Ukiongea watakwambia niko tayari kunena sasa hivi. In the name of Jesus, hakuna mtu ambaye atakuwa mgumu kuamini mbele yako. In the name of Jesus, utakuwa ukifanya supernatural nyumba kwa nyumba, utaweka mikono juu ya wagonjwa nao watapata afya. In the name of Jesus, zile zama za watu kuchukulia poa imepita, imepita, imepita, imepita Ime Hautajitahidi kuwashawishi watu wa kuamini au amini unalosema. Ukianza kufungua kinywa chako, watu wanaona utisho na utii kwenye mioyo yao. Watu wanaona kibali cha Mungu kikiwa juu yako. Watu wanaona uwezesho wa Mungu pamoja na wewe. Watu wanaona utendaji wa Mungu pamoja na wewe. In the name of Jesus, kama alivyomsikia Yesu, atakusikia na wewe maana, Yesu yuko pamoja na wewe kusema nao Jifunze tu ku, experience, ku exercise uwepo wa Yesu. Yesu yuko pamoja na mimi hapa. Ninaenda uinjilisi, lakini Yesu anaenda kuzungumza na hao watu. Ninaenda uinjilisi, lakini Yesu anaenda kuponya hao watu. Ninaenda uinjilisi, lakini Yesu anaenda kushawishi hao watu. Utaona huo ushawishi ukifanya kazi kwa nguvu katika jina la Yesu. In the name of Jesus, in the name of Jesus, hizi nyakati ambazo huduma nyingi zitakuwa na matokeo zitakuwa na matokeo. In the name of Jesus. Zitakuwa na matokeo. In the name of Jesus. Ninakwambia, kuna vio vitaanza kuwa na watu wanafundishwa neno kwenye vimbweta, kila mahali, kila kona, watu wanapokea kila mahali, watu wanapokea kila mahali, watu wanapokea. Watafikiri watu wanafanya group discussion, kumbe watu wanachambua Biblia. Saa ya Mungu kujitwalia utukufu kwenye vio vyetu ni hii. Watu watakuwa wanakusanyika kwenye vimbweta wakisogelea wanakuta wanachambua Biblia. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. Nguvu za Mungu zinafanya kazi kwa nguvu sana kwenye mikono yetu, kwa namna ambayo haijawahi kutokea. Resha breka lebo sayakatis. ambayo alipoambiwa na daktari juu ya hali yake alikataa. Simama kwa miguu yako, endelea kuomba. Una ripoti ya daktari, alipokupatia ulikataa, ulikataa. Alikupa ripoti ambayo wewe ulikataa. Simama tuombe pamoja. In the name of Jesus, in the name of Jesus. Ulisema hii report si kweli, umeikataa moyoni mwako, umesema haiwezi kuwa hivi. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In the name of Jesus. In In the the name name of of Jesus. Jesus. Kwa namna ulivyokataa hiyo ripoti ndivyo itakavyokuwa. Majibu ya hiyo ripoti ya daktari itabadilishwa. In the name of Jesus. Majibu ya hiyo ripoti ya daktari itabadilishwa. Ukipimwa tena atakwambia mbona umepona? kwa sababu nguvu nguvu za za Mungu Mungu zinaondoa zinaondoa huo huo ugonjwa ugonjwa zinafuta hiyo taarifa ya ya daktari. In the name of Jesus. z zinondog nt o In the name of Jesus. Thank you Lord Jesus. In the name of Jesus. Em, mchukue mtu mmoja ombe naye, mtu mmoja mshike mkono ombe naye. Mshike mtu mmoja ombe naye kwa passion ambayo anataka kuona matokeo kwenye ya kiungo kwenye maisha yako na huduma yako, mshike mtu mmoja aombe naye. Shike mtu mmoja aombe naye, anza anza kuomba na wewe mtu. Anza kuomba na wewe mtu, na we mtu. Na we mtu. Na we mtu, kama kuna kitu chochote ambacho kinamfanya asiwe na matokeo wenye huduma yake hicho kitu kishughulikiwa wakati huu, asitoke kwenye kambi hii hicho kitu hakijashughulikiwa. Omba na wewe mtu, omba na wewe mtu. Yes. Huduma yake itashamiri. Huduma yake itaongezeka. Madhaifu yake kwenye huduma yataisha. Ataimarishwa na nguvu za Mungu, atakuwa bora na kufanya vizuri. In the name of Jesus. Yes. In the name of Jesus. Mungu akufungue macho yone, huduma yako inavyoshamiri inavyokava, sehemu kwa sehemu, mtaa kwa mtaa, mkoa kwa mkoa, uione katika jina la Yesu, in the name of Jesus. You'll have a different story, utakuwa na story tofauti baada ya kambi hii, in the name of Jesus. Yes. Ni kwa majeshi wala silaha, ni kwa Roho Mtakatifu. Haleluya! Wangapi anajua kwa nguvu za Mungu watafanya vitu kama watu hodari katika Bwana? Wangapi wamepokea ujasiri wa kufanya vizuri kwenye huduma zao? Yeah! <laughs> Wangapi wamepokea ujasiri wa kufanya vizuri kwenye huduma zao? Haleluya. Mi nakwambia kila tukikusanyika tunaongezeka zaidi. Tunaongezeka kwenye maarifa, tunaongezeka kwenye idadi Haleluya. Mwezi wa sita hatakuwa kama hivi, leo tumeongezeka hivi. Sasa hivi hatuongezeki mara mbili tunaongezeka zaidi ya mara mbili. Aleluya! Aleluya! tunaongezeka zaidi ya mara mbili. Wanafunzi wengi watakuwa, wetu watakuwa wengi zaidi. Next camp will going to be very glorious. Haleluya, itakuwa na utukufu mkuu zaidi na ubora zaidi. Haleluya! Aleluya! hebu tuombe kwa ajili ya wachungaji wetu ambao wametuandalia kambi hii. Wachungaji katika jina la, la Yesu, asante kwa sababu ya ndugu zetu hawa ambao wamewatumia kwa ajili ya huduma katika ukanda huu. Ninaomba na nakupokea kwamba kwa mioyo yao ambao wamewakusanya watu mahali hapa, wanazidi kuimarika na kuwa bora katika utendaji wao hawatajuta kuutumikia hata siku moja, wataona matunda ya kazi yao, wataona matunda ya kazi yao kila siku yakiongezeka, watu walio chini yao watawasikiliza zaidi na kuati, na ndivyo watakavyozaa na kuongezeka zaidi, katika jina la Yesu. Singida inakuwa covered na maarifa ya utukufu wa Mungu. Dodoma inakuwa covered na maarifa ya utukufu wa Mungu. Kila chuo kilichoko Singida, kila chuo kilichoko Dodoma inakuwa covered na maarifa ya utukufu wa Mungu. Watu wengi zaidi wanaitika. Baada ya kambi hii, watalidi kundi la watu watakao waleta watu wengi kwa Yesu. Wanafunzi wao wataimarika zaidi, seli zao zitakuwa na matokeo in the name of Jesus. Hakuna vikwazo, hakuna vita, hakuna persecution, hakuna changamoto itakayoondoa kwenye njia. Wataimarika na kusonga mbele wakati wote, katika jina la Yesu. Amen! Hallelujah! Wakati kuna ndugu wawili nataka kuwaombea hapa. Naomba wale ndugu ambao tunawatuma kwenda Ngara na Kahama waje hapo mbele tuombe kwa ajili yao. Kwa haraka, nyanyua mkono wako juu, nyanyua mkono wako juu kwa ajili ya hao ndugu. Pokea sasa na haja moyo wako katika jina la Yesu, kwa wingi wa uhitaji wako. Neema ya Mungu ni kubwa kuliko mahitaji yenu. Mungu anaona zaidi ya vile mnavyoona. Unaimarishwa, unakuwa bora, unakuwa na matokeo katika jina la Yesu. In the name of Jesus, unao msaada wa Mungu, unaweza kufanya vizuri, unaweza kuimarika. Vikwazo na vipingamizi kwenye njia yako vinaondolewa unaimarika na kuwa bora katika Kristo. Chombo kiteule cha Bwana. In the name of Jesus. Amen. Thank you Lord Jesus. Baba, asante kwa sababu ya kazi ambayo inaanzwa Kahama na kazi ambayo inaenda kufanyika Ngara. Inaomba na kupokea kwamba baada ya mkutano huu ndugu huu hawa watatembea kwa nguvu na mamlaka yako zaidi unaofungulia milango hiyo kwa nguvu sana, kwa nguvu sana. Katika miji hiyo watapokelewa kwa namna ya e heshima ya kiungu, na wataibariki miji hiyo kwa injili ya Yesu Kristo. Watakuwa systematic na watakuwa bora kwenye kutengeneza wanafunzi. Hawatapungukiwa na kitu chochote, hakuna siku watasema hatuna mahitaji. Yetu watakuwa navyo na kuzidi, maana Mungu tawainulia watu In the name of Jesus, kama ambavyo uliwauliza wanafunzi wako, nilivyowatuma, je, mlipungukiwa na kitu chochote? Huduma yako ni kama zamani, hawatapungukiwa na kitu chochote, katika jina la Yesu. Huduma zenu zikawe na matokeo ya kiungu, wanafunzi wenu wakaimarika na kuwa bora, nanyi mkapokelewa na watu katika mji ule. Sauti yenu katika mji ule itakuwa loud sana, kiasi kwamba hata aliyojifisha gizani wataisikia sauti ya injili ya Yesu Kristo kwenye vinywa vyenu, katika jina la Yesu. In the name of Jesus. Amen, amen, amen.