Ndio maana alimwambia ile mwanamke hautahitaji tena kwenda Yerusalemu au kwenda Samaria kwenye mlima, kwa sababu waabudua halisi hawatahitaji location, kwa sababu location yao itakuwa ni mimi ndani yao. Kushina hii kwa Kristo ndani yetu ndio utukufu wenyewe, ndio mfalme anatawala, ndio mfalme anapita mahali mahali ulimwenguni Ndo mfalme anaponya, ndo mfalme anaponya, falme, anaponya an, an, anafufua wafu, anatakasa wenye ukoma. Ndo mfalme anafanya nini? Anasamehe dhambi, anawapa watu uzima wa milele kupitia nani? Sisi. Yesu anatawala mpaka leo, lakini kupitia sisi. Haleluya, haleluya! Na ndio maana hata Solomoni mwenyewe alijua hiki, hiki kiekalu, kihekalu ni depiction tu lakini Mungu hawezi toshea humu, alisema atoshei. Ngoja tukisomee, ni ngapi hiyo? Wafalme wa Pili, Mambo ya Nyakati wa Pili. Tutaangalia na sehemu nyingine ambayo ametaja Mambo ya Nyakati wa Pili saba. Sasa hivi nataka eh, tunaanza kupita agano la kale kidogo Haleluya, natafuta pale sehemu alipoanza kubariki pale hiyo hekalu, mstari wa mstari wa ngapi alianza kubariki hekalu? Meona hiyo mstari ngapi? Aha, akasimama mbele ya madhabahu ya Bwana machoni pa mkutano wote akanyosha mikono yake. Maana Suleimani alikuwa amefanya mimbari ya shaba urefu wa mikono pana wa mikono mitano, na kwenda juu mikono mita, mitatu na kusimamisha katikati ya ua, akasimama juu yake, akapiga magoti mbele ya mkutano wote wa Israeli, akaikunjua mikono yake, akasema: Ee Bwana Mungu wa Israeli, hakuna kama, hakuna Mungu kama wewe, hakuna kama wewe mbinguni na wala duniani ushikae maagano na rehema kwa watumishi wako waendao mbele zako kwa moyo wako uliotimizia mtumishi wako Daudi baba yangu, ukatimiza lazima. Lakini nimekujengea nyumba. ni sehemu gani hasa nimekujengea nyumba? Ni sita kumi na nane? Lakini akasema, okay, lakini je, Mungu yamkini atakaa na watu duniani? Je, yeah, nataka niwe kumi na nane asemaje? Yamkini atakaa na watu duniani? Tazama, mbingu za mbingu za mbingu za mbingu hazikutoshi, siuze nyumba hii niliyo ijenga. Mstari wa kumi na nane anasemaje humu ndani? Hutoshei. Kwa, kama hatoshei ile ilikuwa ni nini? Halo, nimesema hivi amemjengea Bwana nyumba anapo, akasema hutoshei maana yake Mungu anaopatoshea, ni pengine. Iko sawa eh? Ipo sawa. Okay, kwenye Isaya stina sita, kwa umegundua sasa, Isaya alitoa wapi kiburi cha kusema Mungu atoshei? Isaya stina sita mstari wa kwanza, sura ya mwisho hiyo. Twende Isaya 66 kwanza. <susurikia> asemaje? Anasoma mtu mmoja tu, moja bila, twende. Bwana asema hivi, mbingu uh -huh. ni kiti changu cha, na dunia ni mahali pa kuweka miguu. Anasemaje? mtanijengea nyumba ya namna gani? na umegundua Sema na mahali pangu pa kupumzikia ni mahali gani? <gibu> Kwa hiyo tunagundua ya kwamba hekalu la Suleiman sio mpango kamili wa Mungu. Kwa nini? Hatoshei kwa Mungu. Anatoshea wapi? Ulimwengu wote alitengeneza iwe makao yake, lakini naomba niulize pamoja na kwamba ulimwengu wote ni makao yake. Je, Mungu ame, ame, ame, ame, ame, ame, ame, ame, kaa ulimwenguni pote? Okay, tunajuaje Mungu amekaa ulimwenguni pote? Pale ambapo injili ya ufalme itahubiriwa kwa kila taifa, maana yake kila mtu, kila mahali, kunakuwa na watu ambao ni hekalu la Mungu. Iko sawa? Iko sawa? Kwa Suleiman, alishaona Mungu atoshei humu, sema Mungu atoshei mule. kwa ile ni nini? An illustration of the original stuff. ni kielelezo, sema kielelezo. Kwa kielelezo hakiwezi kutosha. Kielelezo cha nyumba sio nyumba, ni mfano wa nyumba. Iko sawa, eh? okay. Ukisoma mstari wa chini anasemaje? Mungu anakaa wapi? sehemu gani Mungu anatoshea? mstari wa ngapi? wa pili, anasemaje? maana mkono wangu ndio uliovifanya vyote hivi. Vitu vy, vy, hivi vyote vikapata kutokea, sema Bwana. Lakini mtu huyu ndiye nitakayemwangalia, mtu aliye nyonge, mwenye roho iliyopondeka, atetemekae asikiapo neno langu. la huyu ni mwamini Okay. Angalia namna Mungu alivyopanga mambo. Anasemaje? Mimi siwezi kutosha hekaluni. Come on, man. Ila nitakaa ndani ya mtu mwenye roho iliyopondeka atetemekae asikia neno langu. Ni mtu ambaye alipozisikia neno eneo la Mungu akaamini, hana kiburi, amekubaliana, anafanyika makao ya Mungu. Iko sawa? Kwa hiyo anasema hivi, mimi sikae kwenye mahekalu yaliyotengenezwa kwa mikono wa wanadamu. Yesu amefanyeje huyu mtu awe makao ya Mungu? Alipokufa akafufuka kwa ajili ya dhambi zake. Tuko sawa? Tuko sawa? Tuko sawa? Kwa hekalu linalomtosha Mungu ni nini? Kila mtu aliye amini. Kwa Mungu anataka kuwa na mahali duniani. Haleluya! lakini hapo mahali duniani ni kuwa ndani ya nani? Watu. Haleluya! Ndo maana tunapohubiri njili tunalitandaza hilo hekalu ulimwenguni kote, ndo tunaleta nini, project nzima ikamilike, global project of the gospel. Unakumbuka hiyo vizuri? Unakumbuka hiyo? Ndo maana tulisoma jana, tulianza na mstari kabisa ule unaosema nitakuwa watu wangu, hekalu likuwepo, ndio. Lakini akasemaje? Nitakaa kati yao. Hiyo amekataa, hiyo haijakataa jengo, amekataa ndo maana tutarudi hapa. Ukienda kwenye Matendo ya Mitume saba, kabla hajapigwa mawe, Stefano, Stefano alisema vitu vya kutisha vitu vya kutisha sana. <laughs> Haleluya, umefika saba matendo ya mitume. Badam nielewa, ni tuko ya mitume haleluya, bado mnanielewa? Nimewaacha tu kwenye project ya ujenzi wa nini, hekalu. Tunabomoa moja kujenga lingine, tuko sawa? Umeona sababu ya kubomolewa kwa ili dogo sasa Mungu ana project nini kubwa <laughs> Mungu ana project kubwa hivi, na imajini ningekuwa Mungu anakaa hekaluni Yerusalemu, tusingekuwa hapa leo, tuotakusanya hela twende wapi e? tunaenda katika nchi ya ahadi, tunaenda kumwona Mungu. Haleluya, tunaenda pale kwenye ukuta pale Napeleka maombi yako, umevaa na kibarakashia kile cha cha Yahudi, nasema Mungu siku kiniona Israel, nimeenda kufanya matembezi, haleluya, tourism, na naenda na Mungu wangu, siendi kumkuta huko. Watu wameenda mbali, wameenda mbali kubatizwa Jordan, wakazamishwa eh. Wamekuja wako vile vile, midomo michafu, tabia mbaya wajinga wale wale na wamezamishwa Yordani. Unajua Yordani <coughs> kumbe kule ni kuogelea tu, wase kuogelea tu. Yordani haina ishi yoyote, unaogelea Yordani unakuja I feel good. Unajua mimi sio nimebatizo tu, nimebatizwa Yordani, kiburi. Kwa hiyo wokovu wako iko hapa mimi sijabatizwa Jordan, nina roho wa Mungu ndani yangu. <laughs> ni shida, saba arobaini na ngapi? <laughs> arobaini na nne. Tuanze arobaini na nne, anaanza na hema. Hema ilikuwa ni inatembea, si ndio eh? Hekalu ikawa fixed ikasimamishwa. Mm, saba arobaini na nne, twende pamoja ile hema ya ushahidi ilikuwa pamoja na baba zetu wapi? Jangwani, kama wa alivyoagiza Aliv Aliv, nani? Yeye aliyesema na Musa, ya kwamba aifanye sawa sana mfano alio uona. Kwa hiyo ina maana kuna kitu ambacho Musa alikiona, lakini akatengeneza kamfano kake, illustration iko sawa eh? ile ni mfano wa kitu alichokiona, hicho sio kitu chenyewe, ni kama umeona lidude kwa mwanafunzi wako, halafu najaribu kumchorea kwa ule mchoro. Ndo jambo lenyewe au ni mfano wa jambo lenyewe? Kwa walipoboresha hema ya kukutania kuwa hekalu, wametengeneza wame, wame hekalu lenyewe au wameboresha mfano? Mwambie mwenzako, unaelewa. Usimwogope, mwambie unaelewa Amesema ndio au hapana? Mwambie nijibu. Haleluya, tuko tayari? Tuendelee au tukale chakula? Hakijaiva chamchana, hakijaisha hata mimi cha mchana hakijaisha. Kwa kama naesimama hakijaisha, wewe uliekaa. Mimi sitaki mvimbiwe bwana. Kwa hiyo tuendelee kupunguza punguza si ndio eh? Yeah. Yesu ni nani bwana? Yaani yeye yeye mnampenda Mungu mpaka mnatia raha. Sehemu nyingine wangekuwa nasema amalizi huyu mtumishi, amalizi, yaani nyie mmebarikiwa sana. Sitaacha kuwafundisha. Mstari wa ngapi? 44. Ile hema ya ushahidi twende moja. Ile hema ya ushahidi ilikuwa pamoja na baba zetu wapi? Kama alivyoagiza yeye aliyesema na nani? ya kwamba aifanye sawa sana nani mfane ule aliouona iko sawa 45. Ambaye baba zetu kwa kupokezana <laughs> wakaingiza pamoja na Yeshua katika nini, milki ya mataifa wale ambao wa Mungu alifanya nini, aliafukuza mbele ya baba zetu mpaka siku za nani za Daudi, alafu akasemaje, aliyepata fadhili mbele za nani za Mungu, naye aliomba ampatie Mungu wa Yakobo manini maskani halo maskani arobaini na saba. Lakini Suleiman alimjengea Mungu nyumba. Yehova amejengewa nyumba za mbao za matofali, akakaa akasema, i feel good. piri piri, Mungu anapata nyumba, asema, jamani, nilikuwa napigwa na baridi yoyoyo yo, yo. <laughs> Lakini Suleiman alimjengea nyumba. Kwa that is a building project. Kwa maana yake huu ujenzi una simplify ujenzi mwingine. Ndio maana Yesu alisema nitabomoa hiki halafu nitajenga hiki kwa siku ngapi? Tatu. Mstari wa ngapi? Arobaini na nane. Anaanza kuwachachafya Wayahudi ambao tayari wana hasira anawaambiaje? ila yeye aliye juu hakai katika nyumba zilizofanywa kwa nini? Kwa mikono, kama alivyosema nani? Nabii na, na bado walimpiga mawe. Unanukuu mstari najue unakula. <laughs> na unakula nakwambia, hivi kutokuamini ni kutokuamini eh. Unanukuu mstari na jiwe linatua, unasindikizia una mstari na nini na jiwe Haya sio maneno ya nani yaani ya Justefano ya, ya hakuwa anajitahidi, anajitahidi kwa adharau Wayahudi na, wa na ujenzi wao, alikuwa anaonyesha this was not the purpose of it hum. Hakuwa mpango, hii ni nini, demo. Hii ni nini, illustration. Hii ni nini, ramani. Lakini ramani yenyewe ni kubwa. Ibrahimu aliona nini? Ulimwengu mzima, sio kakipande kalikoko Yerusalemu. Aliona ulimwengu mzima. Kwa sababu Mungu ni wa wote wenye mwili. Halo! Mungu ni wa watu, watu wote ulimwenguni. Tumekubaliana na kwamba chakula kwala kiapungua eh. Chukua maji yako kidogo shusha eh. Shushia chakula kikae vizuri. Na kabisa Roho ananionyesha ya kwamba usingizi wa wengine umesha kata. Sasa hivi wanajifeel fresh. Nishea hapa hapo, maana yake endelea mbele kidogo. Wakilala watu wawili nafunga lakini, shariti niwaone. Nisipowaona bahati yao mbaya. k kama wanalala, punga na mkono nikuone. <laughs> Ukiweza basi hii ni safi sana. Anasemaje? Mstari arobaini na nne ila yeye aliye juu akae katika nyumba zilizofanya kwa nini? Kwa mikono. Kwa maana yake hekalu imejengwa na Mungu au ni watu wamejengwa kwa mikono? A Mungu amesemaje? Sky. Kwa Mungu inabidi ashuke duniani, achukue mwili, ajenge nyumba yake mwenyewe, akae alipo pajenga. Au unaonaje? Ikijengwa na mwanadamu standardi yake itapungua hata ajenge miaka 100. Hayo wasemaje? Arobaini na tisa. Mbingu ni kiti cha enzi nakuma mstari gani? alikuwa na nukuu Isaya ngapi? sitini na sita mstari wa kwanza na wa pili Mbingu ni na nchi, asemaje? ni nyumba gani nitakao mjengea? asema Bwana, akasemaje? au ni mahali gani nitakapo starehe? si mkono wangu uliofanya haya yote akawaambieje? Unajua shida yenu, kwa sababu mnakaa hekaluni na hamtaki kuondoka, mna shingo ngumu. Maana nini? Nyie hamwamini. Lengo la nini illustration, lengo la nini hekalu? Akasema, enyi wenye shingo ngumu msiotairiwa mioyo wala masikio, anasemaje? Siku zote mnampinga Roho Mtakatifu, kama baba zenu walivyofanya na ninyi vivyo hivyo. Anasema maana yake kuendelea kukaa hekaluni na kuona kwamba hiyo ni ibada kamili ni kumpinga Roho Mtakatifu, ni kuipinga kazi ya roho ulimwenguni, kwa sababu tangu mwanzo kazi ya roho imetanda juu ya vilindi vya maji. Maana yake inaokupai nini? ulimwengu mzima sio kwenye kajengo. Kwa kuona ya kwamba Mungu anakaa Yerusalemu ni kumpinga Roho Mtakatifu kuona ya kwamba mahali palipo takatifu peke yake ulimwenguni ni Yerusalemu ni kumpinga Roho Mtakatifu. Unaipinga Roho Mtakatifu Tanzania, unampinga una Roho Mtakatifu Kenya, Uganda, Zambia, Malawi. Haleluya! Afrika Kusini, Swaziland, Msumbiji, Ulaya, Marekani. Kwa nini? Kwa sababu Roho Mtakatifu anaendelea kujenga mahekalu duniani kote. Anatanua hekalu. Meelewa sasa. Kwa kuhisi ya kwamba Wayahudi ndio waliobarikiwa peke yao ni kumpinga Roho Mtakatifu. <laughs> kumpinga Roho Mtakatifu, na kumpinga Roho Mtakatifu sio kitu kizuri. nikuwa na shingo ngumu, aliwachana vibaya wazee, enyi msiotairiwa mliona shingo ngumu, msiotairiwa maskio, maana yake amuelewe ya maskio yenu ya nabidi atairiwe. <laughs> tahiri masikio tuache kwanza. Sasa ni yupi kati yenu ambao manabii na baba zenu hawakumuudhi? Na waliwaua walio tabiri habari, angalia, walimua nani waliotabiri, hata waliotabiri habari za kuja kwake yule mwenye haki, ambaye ninyi sasa mmekuwa wasaliti wake, mkamua. Ninyi mliopokea torati kwa agizo la malaika, msishike. Basi waliposikia hayo, wakachomwa mioyo yao wakamsagia meno, lakini akifanya nini? Akijaa roho Mtakatifu, akakaza macho yake akaitazama mbingu, akaona utukufu wa Mungu na Yesu amesimama upande wa mkono wa kuume wa Mungu. Wakamuua mtu aliyesema mpango wa Mungu sio hekalu la Yerusalemu. Mpango wa Mungu ni Roho wa Mungu kusambaa ulimwenguni kote na kukusanya mataifa yote wawe kwenye hekalu la moja ambayo nini? Mwili wa Kristo, ndani ya Kristo, haleluya! Kwa hiyo anasema kufikiria ya kwamba hekaluni Yerusalemu ndo mahali ambapo Mungu anakaa ni kutukana kazi ya Roho ulimwenguni, ni kuifinya mpango wa Mungu unaoitwa nini? Mwisho wa dunia, projekti ya kufikia dunia. Kwa lugha rahisi, walielewa ya kwamba kubomoa hekalu ni kuifikia dunia. Iko sawa, iko sawa, iko sawa. Ko lengo la kubomoa hekalu ni ili kuharibu dunia au kwa ajili ya kuexpand hekalu duniani? Haleluya, haleluya! Ni, ni kuexpand nini hekalu. Angalia mbele basi, angalia mbele. Mwache mwache sha mwelekeza chakufanya mwache. Haleluya! Muona kinachotokea eh? ni kuexpand hekalu ulimwenguni, liwe pana. Sema liwe pana, watu kama mchanga, watu kama nyota za mbinguni. Kwa hiyo alichokiona Ibrahimu, Isaka, Yakobo ndicho ambacho walikuwa wanajaribu kuelezea kwa kujenga nini, hema ya kukutania, kujenga nini hekalu hizi ni symbolic representation of a big project gods building a big temple in the earth the body of Christ. Mwili wa nini wa Kristo. Kwa mwili wa kristo nini? Ni hekalu kubwa zaidi limesimamishwa muda wa siku ngapi? Tatu. Iko sawa? Iko sawa? Sasa umeelewa? Sasa project iliyokuwa pale kwa tunajuaje kwamba wewe ndio utasimamisha hapo? Anasemaje? Subirini niwape ishara. In fact, kila mara walipouliza ishara ya kwamba wewe ni wewe, we, alisemaje? Ishara ya nani? Yona. Zamani nilifikiri ishara ya Yona inaonyesha peke yake habari za kufa na kufufuka. Lakini ni pana. Ni pana. Najua kufa na kufuka ipo, lakini ni pana. Kwenye kufa na kufuka mataifa wanafikiwa. Si ndio? Yona alikuwa kabila gani? Alikuwa Myahudi, si ndio? Halo na. Kwa sababu alikuwa Myahudi, alitumwa aende kuhubiri wapi? Ninawi. Okay. Unajua unaweza usimuelewe kwa nini alikataa. <laughs> Sababu ya kwamba kukataa ni kwamba watu wa Ninawi sio sehemu ya Israel. Kwa kukimbilia Tarishishi, maana yake mimi niende kwa wasiotairiwa. Imeelewa eh? Ni sawa na kutumwa Samaria. Mimi niende Samaria. Niliwaambia issue ya Samaria, niliwaambia Arusha hii. Issue ya Samaria. Mimi niende Samaria. Kwa akaikimbia Ninawi. Okay, kwa alienda Ninawi kufanya nini? Angalia, alikaa kwenye tumbo la samaki siku ngapi? Tatu siku na nini? Mchana. Alipotokea, alienda wapi? Kuhubiri kwa mataifa. Okay. Kwa sign ya kuja kwake, mataifa watahubiriwa injili. Baada ya nini ufufuo wake. Umeona plani ya Mungu ya kufikia mataifa. Kwa mataifa wanakuwa included kwenye mpango wa Mungu, maana yake sasa ni ulimwengu uzima. Ndio maana wakati wanaweka defense kwenye Wara, kwenye Wagalatia mbili, Paulo aliemdikaje? Hakuna myahudi wala Muyunani, sindioe? Hakuna mtu mke wala mtu mume hakuna mtumwa wala mtu huru, maana sisi sote ni nani mamoja katika Kristo. Iko sawa eh? maana katika Kristo ulimwengu mzima mzima unaletwa sehemu hii moja, unapewa utambulisho huu moja alafu akasemaje? Moja, nikusomee hiyo hiyo hiyo Galatia mbili moja, nikusomee hiyo Galatia mbili. Alafu akasemaje? Kwenye mstari i Galatia tatu sorry, Galatia tatu mstari wa ishirini na sita kwa kuwa ninyi nyote mmekuwa wana wa Mungu kwa njia ya nini? Imani katika nani? Kristo Yesu. Kwa hiyo imani katika Kristo Yesu inawachanganya watu gani? Wote, wote. Akasemaje? wala Anasemaje? Maana ninyi nyote mliobatizwa katika Kristo mmemvaa nini? Kristo. Watu wengi wanafikiri hapa ni maji. Kubatizwa katika Kristo hapa ni imani. Kumwamini Yesu Kristo. Kwa sababu kumwamini Yesu Kristo inamfanya Kristo akae ndani yake yako na we uwe ndani. Hiyo ni nini? Kubatizwa. Yaani ni kuchanganywa kiasi kwamba ukiniona umemwona Yesu, ukimwona Yesu umeniona mimi. Kwa sababu neno kubatizwa pale imetokana na neno baptizo, ambayo asili ya hilo neno ni neno bapto, ambayo neno bapto ilikuwa inatumika wakati wanachanganya nguo na dai. Unafahamu dai ya nguo eh? Ukidondosha nguo kwenye dai, huwezi kutenganisha tena, inakuwa ni kitu kimoja. Hiyo ndio asili ya neno baptizo, bapto, mixing together. Huwezi kutenganisha. Tumebatizwa katika Kristo, asemaje? kwa kwa mliobatizwa katika Kristo mmekuwa nini? Ka, asema maana ninyi nyote mliobatizwa katika Kristo mmemvaa. Sema mmemvaa, mmemvaa Kristo. ishirini na nane. Hapana Myahudi wala Myunani, hapana mtumwa wala huru, hapana mtumume wala mke, maana ninyi nyote mmekuwa mmoja katika nani, Kristo Yesu. Na kama ninyi ni Wakristo, basi mmekuwa uzao wa nini wa Ibrahimu na warithi sawa sawa na nini, ahadi kwa uzao wa Ibrahimu. Nakumba ilikuwaje watu kama mchanga uko sawa eh? Ndivyo utakapokuwa nini, uzao wako. kwa Ibrahimu alitoa ahadi ya nini, Mungu kuwa na watoto wake ulimwengu mzima. mmeona project? Mmeona project project ni Mungu kuwa na watoto ulimwengu mzima bila kujali matabaka. Ndo maana injili peke yake ndio inaoweza kuondoa ukabila, injili peke yake ndio inaoweza kuondoa udini, injili peke yake ndio inaweza kuondoa tofauti za rangi, injili peke yake. Paulo anasemaje? Sionei haya injili, Warumi moja kumi na sita. Kwa sababu ni uweza wa Mungu fanye nini uletao wokovu. Anasemaje? Kwa Myahudi kwanza na Myunani pia. Maana yake wakihubiriwa injili wanakutana wapi? Pamoja. Ni katika Warumi Paulo anahubiria injili, anasemaje? Waliopotea pasipo sheria wamepotea, na waliopotea wakiwa na sheria wamepotea, lakini imani inawaleta wote nini? Pamoja. Wayahudi wana maindi kwamba nyie mmekaa kwa ajili ya sheria wafwa, mataifa ambao wana sheria wafwa, wanamhitaji nani? Kristo. Kwa kuna mstari ukichorwa, watu wote wanakaa kati. Ndio maana ogopa, kama injili unayohubiri ukifika Ulaya inapwaya, hiyo sio injili. Haleluya, hiyo sio injili. Viinjili ambavyo watu wakihubiri, wakienda nchi zilizoendelea hawawezi kuhubiri unaenda njoo kupokee gari yako, njoo upokee gari yako. Kuna watu wanazaliwa wameandikiwa magari yao tayari kwenye hizo nchi. Unafungua kanisa kwenye hiyo nchi uhubiri nini? Ndio maana kuna watu hawawezi kuhubiri Ulaya, wakienda kuhubiri Ulaya wanawakusanya Waafrika peke yao. Zile flyer za shuhuda ukipeleka kwenye nyumba za wazungu haziwezi kupita. Haleluya. Ushuhuda wangu, naitwa Sister Anne, nilipongua na JFG nilikuwa sina gari, lakini baada ya wiki moja, sasa nina gari. Unaenda kwenye nyumba ya Elon Musk, Bill Gates, unamwambia karibu kanisani kwetu, anamwambia you, can you leave the, uh, information about your church information. Na kanisani kwenu iko nyuma ya nini? Flyer, flyer ina nini? shuhuda za kanisani kwenu. Shuhuda ya kwanza, sister alipata gari. Shuhuda ya pili, amepata kazi. Shuhuda ya tatu, ameenda Ulaya, ameenda, amepata visa, aenda Ulaya. Shuhuda ya nne, ameolewa au ameoa. Shuhuda ya tano, anasema anachukua kalamu, anasema hii nimemaliza, hii nimemaliza, e, visa hii nimemaliza, hii nimemaliza. Akasema ili kanisa alinihusu next. Anakuja JFG, anapokea welcome to the family of God, anakuta kule ndani forgiveness of sins by faith through Christ Jesus, akasema Dhambi zangu zinaweza kusamehewa tena milele. Nikawa na uhakika. Unajua kile kitabu kidogo kina uhakika ndani eh? Nikawa na uhakika kitabu kidogo, akasema "I'll come to your church." akasema mimi nataka huyo Yesu anayesamehe dhambi." Kwa sababu Yesu anayetoa magari, actually akisoma kwenye Biblia hakuwa na magari kama yake, kwanza kihistoria, alipanda punda ana wake wanne, Makute ana Aisha, Aminata na a, ana nini e. Wote wanne na hakuna anayemsumbua yule. Wakwako Mkristo mmoja anakutesa <laughs> ana wangapi? 4 o'clock umemwambia, Unamshukuru Mungu tangu jiunge ile kanisa, umeoa chap chap, asema eh, hawana shida gani hawa? Mke mmoja, mtu anaandika shuda, mimi na ngapi nne? asema Mama Jasmine hawa tunaelewa anawapanga wake wake wote wanne, anapiga nao picha, anatuma kanisani kwenu <laughs> ushuhuda wa gari, anaenda kwenye yadi, anapiga magari yake, moja Lamborghini, ya pili Ferrari, ya tatu Porsche, ya nne zinapigwa pale. Hizo zinaitwa problems, quality problem, matatizo mazuri mazuri. Nasikitika nijua hata nipande ipi. Sio wewe, unawaza nipande daladala au tembee kwa miguu. Angalia <laughs> amekaa pale, ana matatizo yake manne pale, matatizo ya wake wanne, sio? Wanamtesa, leo nilale kwa nani? <laughs> Unawaza. Nawaza tupeani migongo autumbo, angalia <laughs> huko pale unaandika mambo ya kinyonge kabisa, lakini nakwambia habari ya ondolewa dhambi sio fundisho la kinyonge. Maskini anataka, tajiri anataka, mweusi anataka, mpagani anataka, Mwislamu anataka, Mroma anataka, dini zote zinataka. Wakipata uhakika, wanasema asante Yesu, yes. Haleluya, wanasema asante Yesu. emfikiria vitu kama hivyo Umeandika ushuhuda wako wa viza pale. Viza yenyewe ni ya siku thelathini. Baada ya hapo, unafanya nini? Unaomba tena? Mwenzako ana diplomatic visa, ana uhuru wa kuingia nchi yoyote, mahali popote, aendi ubalizi wote, ni airport akipita, tiki. Unamwambia namshukuru Mwenyezi Mungu subhana wataala nimepata viza, kanisa hili lina upako sana. Jamani, kuna injili zingine haziokoi hata mende kokrochi. Njoo kwa Yesu huwe na mke, njoo kwa Yesu uwe na gari. Eh, rili hivi, unaijua gari wewe? Mwaka mmoja ukiendesha inaanza kupiga kike kike. Hiyo ni dalili ya kwamba ina expire. Ulikuwa unafungua mlango inapiga, sasa hivi napiga ushuda <laughs> <we> umees <laughs> Lakini ndugu yangu, wakati sina gari, Yesu aliniokoa alini na dhambi. Nilipopata gari, ushuda wangu Yesu maana aliniokoa muda gani? Milele. Naweza nikafurahi leo, nikafurahi kesho kama nilivyofurahi jana, kwa sababu ya kazi ya nini? Ya milele. Kazi ya milele Ndo maana inawezekana nikawa sina gari, lakini ninayo furaha. Unakuwaje na furaha wakati una gari? Kwa sababu ninayo furaha ya nini? Ya milele. Kwa sababu nimekombolewa muda gani? Milele. Nikipata nisipopata hainipunguzi kitu. Sema, why are you always joyful? Because I have eternal things. Sisi tunatoa vitu vya milele. Haleluya! yeah. Tunajua haya mambo yanafurahisha lakini ni kitambo na kuna mambo yenye furaha ya milele haleluya, haleluya! Wale waliokombolewa wanafurahi muda gani? Milele. Furaha ya milele itakuwa juu ya vichwa vyao, wale waliotakaswa mara moja, milele, waliooshwa dhambi yao kwa damu ya mwana kondoo wa Mungu ambaye anasemaje, dhambi zao na uwasi wao sitaukumbuka tena kabisa Hey! Unakuwa na furaha mpaka mwenye nyumba anakutamani. <laughs> unatembea kwa miguu, unafurahi mpaka aliyeko kwenye RAV4 V8 hana shangaa, mbona huyu mtu anatembea kwa miguu? Lakini full of joy. Haina maana usitake gari zuri. Sasa mtumishi wa Bwana. Sasa naweza kusema apostle ametuambia tusihangaikie mambo ya dunia. Ah ah. Unaweza pia ukao unafurahi huko ndani. Haleluya. <laughs> Hey. Eh. Usije ukasema mimi tena sitaki gari. Apostle amesema hata nitembea kwa miguu nitakuwa na furaha wewe, Leta tuendeshe kama hutaki. <laughs> Umesikia utumishi wa Bwana? Maana yake you have a permanent joyful spirit. Permanent. Kwa hiyo roho inayofurahi milele, naweza nikamwambukiza Elon Musk. Haleluya. Naweza nikamtoa Elon nika Musk kwenye depression akawa na furaha haleluya. Anatimuliwa Ikulu, lakini ana furaha yake ya milele. Haleluya. Anaondoka akisema Yesu ni Bwana, kuna kitu kisioondolewa ndani yangu. Naweza nikaondolewa White House lakini huwezi kuniondoa kwenye ufalme wa Mungu, kwa sababu ufalme wa Mungu si kula na kunywa. Ufalme wa Mungu sio kula na kuwa na vitu, bali ni nini? Haki, amani na furaha katika roho Mtakatifu. Angalia, unaanza kuangalia mambo kwenye jicho la nini, la milele. Uishi tena kwenye kutamani vitu vya watu, unaona uwivu mtu akinunua gari, kwa sababu havina thamani tena kwenye mao, maisha yako Angalia, unanunua gari kwa sababu una matumizi nayo. Hununui ili ushindane, hununui ili kwa sababu unatamani cha mtu mwingine zaidi. Huoi au kuolewa ili ushindane, umevuka huko kitambo. your joy is not in marriage, your joy is not in a job. Furaha yako haiko mahali popote, iko ndani yako, kwa sababu Roho wa Mungu anakaa ndani yako. Tunaelewana mpaka hapo? Furaha yako inakuwa kwenye vitu vya kudumu. Haiwezi kuwa ya milele kama imeungwaungwa kwenye vitu vya ambavyo ni vya, vya kitambo. Unanielewa? Hili ni jambo la msingi sana. Ulimwengu wote, sema ulimwengu wote unahitaji habari za haleluya. Kwa Mungu ana projekt ya ujenzi wa ulimwengu sio hekalu dogo, ulimwengu mzima. Ndio maana maelezo yote ya Great Commission yamebeba ulimwengu ndani yake. Nilisomea kusomea Matayo ishirini na nane pale kumi na nane hadi ishirini, nasemaje? Akawaambia, eh, ehe, basi nendeni mkaa afanye mataifa. Muona mataifa, mataifa, nimeambia ule waraka ule, ule kitabu kiliandikwa kwa watu gani? Ukiwaambia Wayahudi mataifa, maana yake nini? Wanachanga mbona hiki kitu anahusisha wengine? Neno mataifa pale ni ethnos, maana yake different ethnic groups. Na unawanikia Wayahudi, maana yake Wayahudi wanapasivya kwamba huu mpango sio kwa Wayahudi peke yao, ni wa nini? Ulimwengu mzima, mataifa. Kwa hilo jina wabatizwe ndani ya ile jina. Najua wengine wanawaza maji pale, ni kubatizwa katika jina la Yesu, sio maji. Haleluya! Akasemaje? na kuwafundisha kuyashika yote niliyoamuru ninyi. Anasemaje? na tazama, nipo pamoja nanyi hata nini? Mwisho wa project, end of the world, mwisho wa nini? dunia maana yake mpaka projekt ifanye nini? Ikamilike ya kufanya nini? kuwafanya mataifa yote kuwa wanafunzi. Ndo ile injili ya ufalme itahubiriwa kwa mataifa yote, kwa mwisho wa dunia. Unajuaje? ukiona watu wanahubiri njili kila mahali na kila siku, watu wanaokoka. Aleluya, that is the how to complete the world How to nini to conclude the project. Haleluya, yeah. Kwa project lazima include ulimwengu mzima. Sasa hii project ni habari mbaya? Hapana, hapana. Na ameeleza sehemu kadhaa, nataka nikuonyeshe sehemu kadhaa, nimeandika kitu hapa He died alone, he rose in clouds. Ni kweli eh? Alikufa mwenyewe yani, alifufuka kama nyomi, si ndio ambayo ni sisi, si ndio? Yeah. Hapana Muyahudi. Yesu alipotoa mfano Haleluya. Tuko sawa? Yesu alipotoa mfano wa mpanzi. In fact, Mfano wa mtu alienda kupanda mbegu. Twende kwenye Mathayo kumi na tatu nikuonyeshe huu mfano wa mbegu iliyopandwa, alafu na Yesu alivyotoa jibu lake. Mathayo kumi na tatu. Hapo ndo mifano ya mipanzi ilivyo mingi Mkichelewa kusema mnachelewa kuondoka. Ah, twende pamoja. Kisha Yesu akawaaga mkutano, akaingia nyumbani, wanafunzi wake wakamwendea wakasema, tufafanue mfano wa nini? Magugu ya kondeni. Kwa alieleza habari za magugu kuota pamoja na nini? Ngano. Angalia jibu alilotoa, akasemaje? Azipandaye zile nje, mbegu njema ni nani? Mwana wa Mungu. Pay attention. Lile konde ambalo mwana wa Mungu anapanda mbegu ni nini? Ulimwengu. Mbona inapopandwa eh? ulimwengu na zile mbegu njema ni nani wana wa ufalme na yale magugu ni nani wana yule mwovu na yule adui aliyepanda ni nani ibilisi mavuno ni nini mwisho wa dunia wavunao ni nani malaika ngoja nikuondoe shida ambayo imeingia hapo tayari naomba niambie kinachokusumbua hapo ni nani najua i know you guys Kinachokusumbua ni nani? Malaika. Kwa sababu mesahau nilipofundishwa nini maana ya malaika. Naomba niulize, wanaovuna, usoma kwenye Mathayo, uvunaji nani anafanya, eh? Fungua Mathayo tisa. Rudi nyuma, sameanzia pale, tisa thelathini na ngapi? Kumbe mnajua Mathayo tisa tutarudi hapa tisa ngapi, thelathini na sio, thelathini na tano pale, thelathini na sita na alipoona mkutano aliwahurumia, kwa sababu walikuwa wamechoka na kutawanyika kama kondoo asio na nani, na mchungaji. Alisemaje? Ndipo alipoambia wanafunzi wake, mavuno ni meni, lakini watendakazi ni wachache. Basi mwombeni Bwana, Bwana wa mavuno wapeleke nini? Watenda kazi katika mavuno yake. Sura inayofuata walitumwa wangapi? Wanafunzi wake akawaita wanafunzi wake kumi na wawili akawapa, akawatuma. Kwa akawatuma wavunao ni nani kwenye sura ya tisa? Wanafunzi wake si ndio? Okay, kwenye context yetu nani anayevuna? Eh? Nazungumza unapofanya huduma soul winning, nani anaye un, anaya win the souls of people? hao mesau twayaona, mashamba meupe tayari kwa mavuno. Kwani nasemaje? wako wapi? na malaika wasemaje? wako wapi? watenda kazi, Bwana tuko hapa, niko hapa. Okay. Kwa hiyo wanaovuna ni nani? Binadamu. Malaika hawawezi kuvuna binadamu. Nini maana ya malaika pale? Nimewafundisha maana ya malaika, maana ya malaika kwenye lugha ya asili, neno malaika linaitwa angelos, angelos, a hey. G Angels pale. A -G -G -E -L O, S. Ina maana kadhaa muktasa ndo nao amua weke nini halo asemaje? Yeah. Maana yake nasoma Kiingereza kwanza after tafsiri a messenger si ndio eh? Si ndio a messenger, especially akaweka mabano an angel by implication, a pastor, mchungaji ni mtendakazi ko nasoma kwenye concordance nasoma kwenye myswed Bible. Umeona, kuna mtu ndani ya hiyo angelos. Nafikiri kuna mtu kidogo apatage kwamba malaika ni watu, akaweka kwenye wimbo, malaika nakupenda malaika nami nifanyeje, kijana mwenzio, nashindwa na mali sina eh, ningekuoa malaika. Unafikiri ni wa malaika wenye maupanga unawajua? Ndio wanazungumzia kwa hiyo, anasema malaika kwa lugha ya asili ya Kigiriki agelos, inaweza kuimply nini? mjumbe Mjumbe anaweza ka ana ujumbe nini, ana message. tena mjumbe mwenye nini to bring tidings. Tidings maana yake nini? Aletae habari ya mema, habari ya furaha. kwa huyu hapa ni nani? Ni mhubiri wa nini? wa Injili. Kwa muktadha unaamua kwamba angelos iwe malaika au iwe nini mtu. Namba niulize, kwa kanuni ya mavuno, nani anayevuna watu wengine Waamini ndio wajumbe wa, no, wa Bwana wa ya yeah. Kwa sababu sura ya tisa tunaona wakitumwa <laughs> wakahubiri injili, wakitumwa angelos angelos, tuko sawa, tuko sawa. Kwa hiyo a pastor, a preacher can be called an angelos mjumbe, kwa basically ni mjumbe kwa hiyo naomba niulize, watakao kusanya watu wa Mungu kwenye ulimwengu wote ni nani? eh, ni malaika. Ni nani? kwa tunapohubiri njili tunawakusanya watu wake, ya tuwapate mashariki, tuwapate magharibi, tuwapate kusini. Maana yake project ni ya ulimwengu mzima. Wengine wanafikiri hivi, wakoja. Niulize, kama unafikiri malaika anavunaje Najitoa nisaidieni, namna ya kuvuna anakuja na upanga ama anakuta apostle au anaua magundua eh, kwa lugha ya mavuno ni lugha ya agano la kale, ambayo ilikuwa applied kwa nini, kwa watu niwaambia, sikukuu ya vibanda. Mnakumbuka sikukuu ya vibanda, kwamba mataifa wote watakuja kwenye nini? Sikukuu ya vibanda, Zekaria 16 mstari wa 14 hadi 15 nakumbuka ni Zekaria 14 mstari wa 16 hadi 21. Sikukuu ya vibanda maana yake nini? Dunia nzima itavunwa kwa sababu kiingereza cha sikukuu ya vibanda maana yake nini? The feast of harvest. Mavuno. Kwa maana yake Zekaria aliona ulimwengu mzima kufanya nini? Ukivunwa, unavunwa na nani? Unavunaje watu? Okay, nikikuuliza wiki umevuna watu wangapi? Na maanisha nini? Umehubiri Injili na kwa amini watu wangapi? Iko sawa? Kwa naweza nikakuita Agelos nikikutuma kwa ubiri njili? Yeah. Yeah. Are you a messenger? Yeah. Do you have glad tidings? Unazo habari njema? Yeah. Wewe ni messenger Agelos. Kwa nini Waswahili wameweka malaika? Kwa sababu walikuwa wanawaza mwisho wa dunia afanye nini ya watu ku kumasaika? Njoo, njoo, malaika anakusanya. Wewe, wewe njoo ba. Na nakusanya. Okay. Umeona anaita pale uvunaji unafanyika wapi? kwenye mwisho wa nini? Dunia. Mnakumbuka maana ya mwisho wa dunia sasa? Sema. <laughs> Yule adui aliyepanda ni Ibilisi, mavuno ni mwisho wa dunia. Kwa mwisho wa dunia ni mavuno, tuko pamoja Umeelewa sasa mwisho wa dunia inasignify nini? Mavuno. How do you tunavunaje, ndugu zangu? Kwa kuhubiri injili. Unapumuga Mathayo 24:14, 24, kumi na nne, na injili ya ufalme. Maana yake mfalme gani anatangazwa? Yesu Kristo aondoae dhambi ya ulimwengu. Na injili ya ufalme itahubiriwa ulimwenguni kote, huko ni kuvuna Narudia, injili ya ufalme kuhubiriwa ulimwenguni kote. Lile konde ni nini? Ulimwengu. Halo, lile konde ni ulimwengu. Na injili ya ufalme itahubiriwa wapi? Ulimwenguni kote, ili uwe shahidi kwa mataifa yote, anasema hiyo ndio itakuwa mwisho. Kwa mwisho maana yake nini? Injili kuhubiriwa ulimwenguni kote. Iko sawa? Iko sawa. Ni kuvuna, sema kuvuna. Mwisho wa dunia ni mavuno, kwenye kutoa, kwenye nini? Mataifa yote. Tuko sawa? Tuko sawa? Tuko eh? Sawa. Tuko sawa okay. Kwa mwisho wa dunia ulianza lini? Yesu alipo fufuka, ndio biashara ya mavuno ilivyofanya nini, ilivyoanza pale kwa kuanzia wakati huo, bado tuko kwenye mwisho wa dunia yeah. Tunafanya nini kwenye mwisho wa dunia? Tunavuna. Umeacha kuvuna? Hapana, mpaka nini? Mnakumbuka slogani yetu, until all have heard. Hiyo ni nini? Matayo ishirini na nne kumi na nne. Kwa mpango wa Mungu ni nini? kila mtu asikie iwe ushahidi. Alafu project itaishia wapi? Hapo tuko sawa? Tuko sawa? Tuko sawa? Tuko sawa? Tuko sawa? Hiyo inakubaliana na agano la kale, ndio. Habakuki mbili kumi na nne inasemaje eh? Inasemaje? Mbona mnasoma vitu ambavyo havipo puazenu sajaa maarifa ya Kristo. Esoma Habakuki mbili kumi na nne. Kwa maana nini, dunia itajazwa nini? Tulia kwanza, maarifa ni inaletwa kama mwenye chupa inajazwa duniani au ni watu wanazungumziwa kwa dunia. Yaweza kumaanisha watu halo, kwa dunia itajazwa maarifa ya utukufu wa Kristo kama vile nini, maji yaifunikavyo bahari. Niko sawa? Maana yake pasiwepo mahali ambapo havina maarifa ya utukufu wa Kristo. Tuko sawa? Tuko sawa? Tuko sawa? Tuko sawa, tuko sawa? Tuko sawa? Tuko sawa kwa yeah. Hiyo ni nini? Jaza kila mahali. Hiyo ndio nini, mwisho wa dunia. Hiyo ndio project inakubaliana. Waisraeli walipozingua Mungu aliwaambiaje? dunia yote ni mali yangu, akasemaje? utukufu wangu utaijaza nini dunia. Naomba niwaambie kitu, kwa hiyo sikiza hekalu ni lugha ya nini? Ya picha, si ndio? ni illustration kifundisho, si ndio? Naomba niulize, hekalu liliwahi kujawa na utukufu? Yes. Kwa nini? ni kusignify ya kwamba mpango wa Mungu ni kujaza ulimwengu na nini, utukufu wake. Uko sawa? Utukufu wa Mungu kujawa ulimwengu, maana yake nini? Yesu kuwa ndani ya kila mtu au kila mtu apokee roho wa nini, wa Mungu? Au kila mtu ahubiriwe nini, injili? Ukisikia maneno haya, uone ya kwamba tuko kwenye programu ya Mungu kabisa. Wao, nafikiri mimi napenda kwaukiwa sauti ni kwa sababu hii project ni ya milele, ni ya baba yetu kabisa. Anataka tuelewe, ndio maana kila somo tukizunguka, tunarudi pale pale weza uanze na watu kama mchanga umegundua, ukizunguko narudi pale pale kwenye fajilisti. Ulijua mwisho wa dunia tutaenda wapi? Ulijua mwisho wa dunia tutaenda wapi? Sisi tayari raia wa wapi, wala hatupambani kombe hilo kombe ni moja tu, kuhubiri injili hadi wote wasikie. Huo ndio nini? Mwisho wa dunia, maarifa ya Mungu yatakavyoijaza dunia. Maarifa ya nini? Ya utukufu wake. Ya nini? Utukufu wake. Manake, Jesus must occupy every soul everywhere kila mtu kila mahali awe makao ya Mungu, kila mtu kila mahali apokee ondoleo la dhambi, kila mtu kila mahali atakaswa, mtakatifu. Wat, wataitwa nini wakija kwenye mlima wa Bwana? Watakatifu. Haitakuwa tena nyumba ya biashara, biashara itakuwa ni moja tu, mwamini Bwana Yesu nawe utaokoka. Ni Muyunani ni Myahudi ni Mweusi ni mweupe ni mzungu ni Mchina. Mstari mmoja tu, mwamini Bwana Yesu nawe utaokoka. That is the the end of the world. Aleluya, umeelewa? Mpaka hapo kwa mwisho wa dunia, ni habari za kujaza dunia na maarifa ya utukufu wake. Isaya aliandika the same. Nilifundisha nilipokuwa ilikuwa mkoa gani? hapo kuwa nafundisha aafundishwa watu kama mchanga. Haleluya, haleluya, ni kujaza dunia, sema kujaza dunia yeah. mm. kwa habari njema ni kutuma watu ulimwenguni kwa sababu hata neno mavuno ni mwisho wa dunia pale, mwisho pale nini suntelea <laughs> kitu bila kile mavuno ni nini? Kumalizika kwa project project project global <laughs> project <Earth. laughs> project gospel everywhere hashtag, until all have heard. Hiyo ni kifupi cha mwisho wa dunia. Kwa sisi ni wahubiri wa mwisho wa dunia, haleluya! Lakini tukihubiri mwisho wa dunia tunafurahi, maana familia ya Mungu itaongezeka, watu wengi wenye roho wa Mungu wataongezeka, nchi zote duniani zitaamini injili, haleluya! Familia zetu wataokoka yeah, ndugu zetu wataokoka yeah, watoto wetu wataokoka yeah, wetu wataokoka, wenzi wetu wataokoka jamaa zetu wataokoka, wananchi wenzetu wataokoka, nchi ya jirani wataokoka, bara la Afrika wataokoka, Ulaya wataokoka. Huo ndo nini? Kuleta mwisho kumaliza project. sunteleyo cosmos bring men in Christ. Naomba niulize kitu. Hivi unagundua ya kwamba kuelezea mwisho wa dunia vibaya imenyima injili sienee ulimwenguni? Kwa hiyo maana yake kuna watu sasa hivi wanafanya mambo mbalimbali ambayo hayataleta injili ulimwenguni, lakini wanajiandaa na mwisho wa nini? Iko sawa? Kuna watu saa hizi, baada ya kuhubiri injili, wanauza vitu vyao, maana kesho kutwa ni nini? Mwisho wa dunia. Oke, okay, ndugu zangu, ipi kama mwisho wa dunia ungekuwa mbaya, wewe unafikiri kazi gani ungefanya? Nikuhubiri injili. Kwa nini kwa nguvu wanahubiri injili? Hapana badala ya kuhubiri Injili, watu wanajitakasa. Yesu utakuwa malangoni, umekaribia. Ukija usiniache, ukija usiniache Bwana, ukija usiniache Bwana, ninajitakasa siku arobaini, ninajiosha, najikonsekreti, najitenga na dunia, najiondoa kwenye ulimwengu huo, naondoa, nasafisha dhambi za ukoo wangu, najitenga, siku ya kwanza, siku ya pili, siku ya tatu, siku ya ishirini, siku ya arobaini, siku mia tatu sitini na tano. Angalau angeokoka mtu mmoja kila siku angekuwa na kanisa lenye watu mia tatu sitini na tano akiwafanya kuwa watendakazi miaka mitatu, ana watendakazi mia tatu sitini na tano Na hiyo pasheni yake ya kujifungia nyumbani saa moja mpaka saa kumi angekuwa anafanya injili, angekuwa na kanisa kubwa kuliko yote Dar es Salaam lakini anatumia energy kwenye kitu ambacho haina eternal value. Fear serving his fear. Anatumikia nini? Hofu yake ya kuachwa. Ndio maana baada ya kufundishwa uhakika wa wokovu, tunawafundisha wengine wapokee pia, wa ndani ya Yesu wamtumikie, tufike ulimwenguni kote. Huo ndo mwisho kwa mwisho. Wa dunia ni nini? Mavuno. Mwambie mazao, mavuno. Mwisho wa dunia ni mwisho wa nini? Mavuno. Haleluya. Mwisho wa dunia ni nini? Mavuno. Mwisho wa dunia ni nini? Mavuno. <coughs> Unaona natakiwa tuwe serious na kuvuna nafsi. Kwa sababu sisi ndio malaika wavunao. Niliwaambia matumizi ya malaika ni vizuri ya makini. Kwa sababu ukisoma kwenye Ufunuo unasema na kwa malaika kanisa lililoko Efeso andika. Malaika kanisa la Efeso anaitwa nani? lazima kila kanisa lina malaika lake, yule ambaye ukichelewa anakuzuia usipate baraka. Nani amekuambia malaika wanagawa baraka? Nani amewapa malaika mamlaka ya kugawa baraka? Wakati hao ni roho wanaotumika kwa ajili yetu, yaani mlinzi wako anakugaia baraka, mlinzi wako. Shabash, mlinzi wangu ambaye nikienda mahali anafanya kituo wanizunguke, eti ananigaia baraka malaika mpaka mwenyewe anashangaa akasema, kunani? Yaani anasubiri umwambie tuelekee mashariki. Wao namwambia nielekeze. Mlinzi wako your servant anaitwa mtumishi wako. Malaika je, hao si roho waliotumwa kwa ajili watakao rithi wokovu? Malaika hatujaanza somo la malaika eh? tunawatumia tumia kidogo kidogo. Angalia malaika ni watumishi wetu. ko hakuna malaika, angalia malaika wa kanisa fulani, andika. Niwaulize swali, kama huyu malaika anayeandikiwa barua ni wa kanisa, alipofika Efeso walimkabidhi nani? Kwa hiyo kwa hiyo Yohana aliandika barua, malaika asema asante, akafika Efeso akamwambia Timotheo, mimi ni malaika wa kanisa lako, nimeambiwa nikwambie, ulianza vyema, lakini unamaliza vibaya. Naomba nikwambie, hakuna malaika aliyepewa mandate ya kuhubiri injili wala kulionya kanisa. Kazi ya kuonya kanisa ni waamini wanaonyana. Halo, halo. Okay. pamoja na nguvu zote walizonazo malaika hawajapewa kazi ya kuhubiri, wamepewa wana wa Mungu. Wavunao ni nani? Sisi. Nitakuonyesha vizuri, unakumbuka ishi ya ishu ya Kornelio? Malaika alipoenda alimuhubiria Kornelio, wajua alifanyeje? Alimwambia nenda kakutane na mwenzako muhubiri, mimi nitakuwa naangalia. Paulo anasema Yesu huyo aliyesulubiwa, asema jamaa, anaongea yuko tu pale, analinda pale. Yeye ndiye anasema ya. Lakini alifanya nini? Aliongea na Cornelio akaongea na nani? Na Petro. Petro akamchezea screen akaona wanyama lakini alimtokea nani? Cornelio live live. Alafu akawambia, woya kutaneni taneni mazee. Kwa malaika wanatengeneza mazingira wa, ya Injili, hawahubiri nini? Injili. Sio hicho kifanya. Hawahubiri Injili. Hawahubiri Injili. Malaika mbali na kwamba ni supernatural, hawahubiri Injili. Sehemu nyingi kwenye Biblia, malaika waliwezesha Injili kuhubiriwa, hawakuhubiri Injili. Hawajui. Unajua kama hawajui. Na unanisikia hapa, na wanasema "Yeah." Tujui. Ndio maana Petro anaandikaje? Mambo haya malaika wanatamani kuyachungulia. Maana yake wanaandika nini? Asema ah! aposto alipochambua pale mwisho wa dunia ni injili sa hiyo, ngoma hiyo ni supernatural hiyo. Hiyo ni watu wenye nini wanaweza fanya hivyo, wenye roho wa nini, wa Mungu mwenyewe. Anapiga makofi saa hizi au? Nataka wafungulie macho wakuonyesha anavyopiga makofi. Ndio kazi yao kutengeneza mazingira ya injili, sio kuhubiri injili. Kwa hiyo, malaika wa kanisa la Efeso ni mchungaji wa nini? Efeso. Nani anayeandikiwa waraka wa kanisa? kama Mungu anajua protocol, nani anayeandikiwa onyo la kanisa la mahali? Mchungaji. Nani anayepresent? Mchungaji. is that God protocol kwenye leadership ya church? malaika hayupo. niko sawa? Kwenye uongozi wa kanisa malaika hayupo. Kwa neno malaika kwenye Ufunuo, malaika wa kanisa la, malaika wa kanisa la ni nani? Ni mchungaji wa kanisa la, mchungaji wa kanisa la, mchungaji wa kanisa la. Ndio maana kanisa, barua siku zikoandikwa, wa Kolosai anapokea mchungaji wa kanisa la nini la wa Kolosai. Ndivyo ilivyo kwenye nyaraka zingine, na ndivyo ilivyo kwenye nyaraka saba za makanisa ngapi? Saba. Kwa angelos can be used for a pastor or a messenger of the gospel. Tumeelewana? Kwa Angelos kwa maana ya malaika inaweza kutumika kwa nini? Mchungaji au nini? Mhubiri wa injili, au habari ya nini? Mema, glad tidings. Nani ameelewa mpaka hapo? Kwa wafu nao ni nani? Angelos. Angelos ni nani? Me and you. Umegundua shida iliyopo ni kwamba ni kuipa tafsiri ya leo maneno ya Biblia. Umegundua eh? Yeah. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Nataka nimalizie hapa. Kwa injili kufika kwa mataifa ni nini? Ni mwisho wa nini? Dunia. Naomba tusome sehemu ambayo Paulo alisema Mathayo kumina, Matendo kumi na tatu Matendo kumi na tatu arobaini na saba hadi arobaini na tisa tunamalizia hapa eh? <laughs> Sema tena tumalizia, mnyamaze tuwe. Kwa hiyo tuanze mstari wa arobaini na sita. Ngoja nikwambie. Kwa hiyo mitume walihubiriwa injili wa, wa, wayahudi walihubiriwa injili na akina Paulo, walikataa ya kwa sehemu walikataa, wakageukia nani? mataifa kugeukea mataifa ni kulifuata neno la Mungu. Tuende arobaini na sita tusome taratibu, tuangalie mpango wa Mungu anasemaje? arobaini na sita kumi na tatu In fact naomba tuanze arobaini na tano ili upate concept, tuanze arobaini na nne tuanze moja arobaini na nne Hata sabato ya pili watu wangapi? Wengi, karibu mji nini? Wote. Sema karibu mji wote. Hiyo si dili la kuhubiri injili kwa, kama akikataa na kwa amekataa wote, si ndio? Ni mbaya eh. Karibu mji wote, ehe, wakakusanyika. Uh, walisikia nini? Neno la Mungu 45 bali Wayahudi walipowaona makutano wakajaa nini? Wivu wakafanya nini? Wakayakanusha maneno yaliyonenwa na Paulo wakibishana na kutukana, jamani, na matusi juu Magundua mtu ambaye anaogopa kwenda jehanamu alipokutukana kwa kumhubiria injili. Wakati ajua anakitukana anaenda jehanamu yeah, yeah, na bado amekutukana. Eh, sare hatari sana. Akasema 40 na ngapi? 40 sita Paulo na Barnaba wakanena kwa ushujaa wakisema ilikuwa lazima neno la Mungu linenwe kwenu kwanza. Nakumbuka kwa Wayahudi kwanza eh? Lakini kwa kuwa mnalisukumia mbali na kujiona nafsi zenu kuwa hamkustahili uzima wa milele. Uzima wa nini? Angalieni, tuwageukea nani? Mataifa. <gibu> Is that a good thing? arobaini na saba. Kwa sababu ndivyo ilivyoamuriwa na Bwana. Kwa hiyo hili neno la Mungu, njili kwa mataifa. Asemaje? Nimekuweka uwe nuru kwa... ya nini? ya mataifa, upate kwa wokovu hata nini? Mwisho wa dunia. Ta, mwisho wa dunia hapo Yaani, ningejua mngeshangaa kama mimi. Injili kwenda kwa mataifa inaitwa nini? Mwisho wa dunia. Kwa hiyo mwisho wa dunia inahusiana nini? Injili kusambaa. Kwa mitume amesemaje? Tumehubiri kwa Wayahudi, wamekataa, sasa hivi tunaenda wapi? Mwisho wa dunia. Kwa mwisho wa dunia ni nini? expand the territories for Christ for the king Habari ya ufalme. Yesu atawale kote Haleluya! Yesu atawale kote Haleluya! Kwa injili ni kumpa Yesu kiti cha enzi kwenye mioyo ya watu, makabila yote, mataifa yote, jamaa zote za ulimwengu, maana ndio mpango wa Mungu, ndicho mwandishi wa ufunuo alivyoona. Yohana akasemaje? Ulichinjwa ukamnunulia Mungu kutoka kwenye kila kabila na kila jamaa na kila lugha na kila taifa, watu nao ukawafanya kwa nini ufalme na makuhani nao wanamiliki juu ya nchi. Ufunuo tano mstari wa tisa hadi kumi juu ya nchi, kila taifa, kila lugha, kwanasemaje hadi umeona mm -hmm, neno pale umeona nini pale? upate kuwa uokovu hata wapi? mwisho wa dunia. hiyo hiyo ni uangamifu, bwana <laughs> ni promise ya injili kwenda kwa mataifa mwisho wa dunia. Kwa kila ukiona mwisho wa dunia ukisige, ukisoma vizuri ni injili imenea, lakini angalia shetani alivyochezesha Wakristo ikibinta nkoi wera wera doze doze, tumekaa pale miaka na miaka tunasubiria Yesu awepo malangoni na hatufanyi kinachomleta malangoni injili, tumekaa kwenye mahandaki tunaogopa mpinga Kristo asije, tunaogopa mpinga actually, hapo tunakuwa wapinga Kristo sisi wenyewe kwa kumwogopa mpinga Kristo, ukaanza kujificha. Niliambiwa na mtu mmoja ya kwamba sasa hivi watu wanaanza kuandaa maandalizi ya mpinga Kristo, maana hakutakuwa na kununua wala kuuza <gadu> tayari watu wanajenga mahandaki mahali mahali. Hapa dunia unaoishi wewe, hawahubiri injili, wanachimba wanaifua namna ya kuprocess vyakula, maana mpinga Kristo akija. Wewe niwaambie, watakufa bila kelele wasipookoka. Wanakufaje hata kuja? Na umri unazidi kwenda, unafikisha sabini, unafikia themanini, unagundua umri unakwenda, hajaja kitu, kwa sababu wenzako pia walifanya hivyo, hawapo Historia haiwafundishi Wakristo kwamba acheni ujinga, hichi mnachokisema, alisema wenzako pia awakapita mahandaki. Wakristo wanachimba, wahubiri wa mwisho wa dunia feki wanawachimbisha watu mahandaki saa hizi wanaangalia news news, habari kamili, papa aliyechaguliwa amesema hivi, mpiga Kristo, mpiga Kristo jinga. International Ministry wanakodoa macho kila mahali, wanatafuta nani anasema nini, ni news seekers, wako TikTok, Instagram, wanaangalia vitu vya kushangaza vinavyofanana na tafsiri yao ya nini, mwisho wa dunia. Barabara ikijengwa, mwisho wa dunia sharti kwanza dunia yote iunganishwe iwe kama nini, kijiji. intaneti ikija, mwisho wa dunia. Sasa, maana siku hiyo Yesu akija, wa watu wote watu wakimchukua, watu watu wote tutamuona mawinguni. Kwa ndio maana intaneti imekuja, kabla intaneti hajaja. walipojenga barabara wakasema wanaunganisha South Africa mpaka Kairo, maana mwisho umekaribia. Ukiona mkutano uliokuwa nchi fulani ambao mashehe walikuwepo na Waislamu walikuwepo, si na Wakristo na Wakatoliki na nini, umeona hiyo? Hii new world order, mwisho wa dunia. Nindo nini? Mwisho wa dunia. Ukianza kuona Waislamu wanashirikiana wa na Wakristo, mwisho wa dunia. Papa aliyekufa alipopata uongozi, mwisho wa dunia. Sanamu ilivyowekwa kwenye umoja, siyo ya nini, ya mnyama amekaa hivi, mwisho wa dunia. Siku moja ikatokea kwamba vumbi limeipiga sehemu fulani, alafu ikatokea vitu havieleweki, mwisho wa dunia, na mistari ikapatikana watu wanahangaika kwa sababu hawajaseto nafsi zao ndani ya nani? Kristo. Vitenzi vya angaishi vinazunguka tu <laughs> havisomi Biblia, vinatafuta vitu vya kurileta Biblia na ukitaka kufundishia uongo Biblia unapata misara ya kusimamia. Jua jua litatiwa giza, hata wakiona solar eclipse, jua litatiwa gizwa na mwezi utakuwa mwekundu, afikisha ule mwisho utakaribia, wakati wanazunguka hivi. Si tuko kwenye seli, tunahubiri Injili, tunachungulia, tunajua hiyo ni solar eclipse, tunarudi kuhubiri Injili. Na hayo ni nini? Mavumbi yametoka baada ya nini? Upepo, kwa sababu tunaingia kwenye nini? Kiangazi. Hiyo ni nini? Tunarudi kwenye nini? kujifunza vita vikipigana tunasema, shida ya ulimwengu sio vita. Shida nini? Hawana nani? Kristo. Tuenda kuhubiri Injili. Wakienda wakizunguka, ikatokea kwamba bomu la nyuklia limepigwa nchi fulani, wanasema hizo ni roho ambao hata nini, hawana Kristo. Tuenda kuhubiri Injili. Tunasema ni lini tutafika Iran. Tunasema lini, akina sema ni lini mtafika Iran? ni lini mtafika Tel Aviv? ni lini mtafika Umoja wa Mataifa? tuwe na Kristo pale Umoja wa Mataifa, wawaambie vita sio vya Mungu. Mungu haui Mungu wa Israeli, hamkumwelewa, alikubaliana na Waisraeli, hakuwa analeta hiyo shida. Mwisho wa dunia ni habari ya nini? Mema twaonyesha kwamba mwisho wa dunia ni salvation of all men, ukombozi uwe wokofu, hata nini mwisho wa dunia. Akasemaje walipouliza vipi utarudishia Israeli ufalme? Akasema nyie amwelewi achani ya mambo hiyo, mbinu sio ya kwangu siyo. mimi sio chama cha siasa, mimi sio Chadema, mimi sio CCM. Haijalishi atakuwa rais, hata shetani akiwa rais hanizuii mimi, maana ulimwengu sio dunia hii. Yeah, it's not, it's not... Rais wa China sio Mkristo, lakini injili inapenya China kwa sababu injili ni kwa uwezo wa Mungu, sio kwa maneno Injili inapita kote. That's how we preach the gospel. Anasema nipe nafasi nifungue kinywa. Tukienda gerezani maana hivi ni vita. Tunahubiria gerezani wakina Onesimo wanaokoka. Tunawarudisha mtani wanahubiri injili. Injili haizuiliwi na aina ya uongozi ulioko madarakani. Injili itakiwa ifeli Israeli kwa sababu walikuwa watumwa. Walikuwa chini ya utawala wa kina Herode. Lakini injili ilienea. Haikuzuiliwa. Malaika walikuwa kazini, walikuwa nawatoa gerezani, anasema tokeni, mkaongee na mtu yote, asiwazuie hatuna. Tanzania ina amani sana, kugombea na Israel wakati huo. It's not politics. It's not politics. Mkristo anayejielewa hatumii Biblia kufundisha nani atakuwa rais. Mkristo anayejielewa hayatumia Biblia, na kwamba kila mtu anahitaji uzima wa milele, awe rais awe makamu wa rais, awe mbunge, awe mjumbe wa nyumba kumi na tano, awe chama cha upinzani, awe chama kinachotawala, awe mpendwa, awe asiyependwa, awe mweusi au mweupe, awe tajiri, wote wampate nani? Kristo. Kwa sisi tukienda bungeni, tuenda na ajenda ya nini? Kila mtu aokoke uzima wa, wa milele yetu popote nikienda kwenye gari yako, nipate members hapa. Niyo na seli yangu hapa. Kwenye biashara na siasa nikawa mbunge, kwa form 3 na form 6 unawafundisha kwa sababu sio kwa umri, ni kwa roho. Alisemaje? Lakini majira hayo, sio kazi yenu. Kazi yenu ni moja, tulieni hapa, mtapokea nguvu, mtapokea nguvu, mtapokea nguvu, mtapokea nguvu. Hajasema utapokea kadi ya chama cha siasa, mm -mm. hajasema utapokea mbinu za kisiasa mtapokea nguvu mtapokea nguvu mtapokea nguvu, akisha juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu. Akasemaje? kuanzia Yerusalemu, na Yudea yote na Samaria yote, hawarudia na mwisho wa dunia. A even to the end of the earth to the utmost part of the earth, kila mahali kuna mtu anayehubiri Injili. Haleluya, haleluya. Nimesema kwenda siasa ni mbaya? Hapana, unaenda kufanya nini? Kupeleka injili. Wapi? Mwisho wa dunia, mwisho wa dunia. Kwa mtumishi kufanya siasa nini? Kufanya siasa ni kama kuuza vitu vingine. Hapa unauza sera, hapa unauza nini, chakula, hapa unauza nini, skills, hapa unauza nini, vitabu, hapa unauza nini, mbao, hapa unauza nini, maji, hapa unauza nini, vifaa vya duka, hapa unauza nini? Kwenye mazingira yote injili iende wapi? Mwisho wa dunia. Nikiajiriwa Umoja wa Taifa siendi pele. Umoja wa Mataifa kusema siku za mwisho, naenda kuhubiri habari ya nini? Siku za mwisho za kweli, kila mtu aamini Injili ya ufalme. Ubiri wapi? Ulimwengu wote, na kwamba kila mtu kila mahali aseme Yesu ni nani? Bwana, kwa utukufu wa nani? Mungu. Hiyo ni kazi ya nini? Roho, sio mbinu za kisiasa. Maana yake naweza nikawa Chadema lakini kawakokesha watu wa CCM na tu kwenye bunge moja. Haleluya, haleluya! Kuna watu nafikiri wewe Chadema kweli, sikwambi <laughs> namba yangu ya kadi hutaki kuijua. Haleluya, umeelewa? Maana yake that's how it works, usihubiri vitu feki isubiri vitu, angalia, hakuna rais anayekaa milele, hata wa authoritarian, hata wale wale nani wale, wale wa, autocrats wale wamekufa. Wakina Musolini hawapo, wakina Adolf Hitler hawapo. Nobody is going to stay there permanently but the gospel stay permanent in the heart of man. Jibu la ulimwengu ni Injili. Jibu la ulimwengu sio siasa. Jibu la ulimwengu ni Injili. Jibu la ulimwengu sio kitu kingine. Mwisho wa dunia inahusiana na kuhubiriwa injili kila eneo. Oh, jirani yangu nasikia kushanda rais, napokea kushanda rais wote tukitoka, nasema bwana asifiwe. Wangapi wamekoka mtaani kwenu, kila mahali. Asemaje? Ndipo ule mwisho utakapofika, asema ndipo projekti itakapomalizika. Ko projekti ninini? Every person aja kwenye nini, nyumba ya Mungu Dunia yote na wote wakawe ndani yake, wageuke kwa nani, mali ya Mungu. Asiwepo mtu anayetumikishwa na Shetani, asiwepo mtu ambaye shetani akaa ndani yake, asiwepo mtu ambaye hana roho wa Mungu. Kila mahali pawe kwa na mahekalu ambalo jumla ni mwili wa Kristo, kila mahali man, it is Christ glorified. Ni Yesu atukuzwe kila mahali, utukufu wa Mungu utakavyoifunika dunia kama maji yaifunikavyo bahari, mpaka kusiwepo na nafasi iliyowachwa wazi. Ndio maana ukisoma vision na GFG, nasemaje? in every institution, corridor to corridor, room to room, school to school, college to college, house to house. Haya sio maono yangu, ni maono ya Yesu mwenyewe. Hakuna maono ya Yesu ambaye amebeba vitu vichache. Yame include ulimwengu wote. Mkahubiri njili, Marko akasemaje? Mkahubiri njili kwa kila kiumbe. Huo ni mwisho wa dunia. Kila kiumbe kikisikia Injili ni nini? Mwisho wa dunia. It is a glorious victory of the gospel. Mataifa yote. Angalia Luka alivyoandika kwenye Luka 24:47 uh, anasemaje? na habari ya toba na ondoleo la dhambi zitahubiriwa, anasema pa kuanzia, sio mwisho. Mwisho ni dunia, kuanzia Yerusalemu. Kwa kuanzia wapi? Yerusalemu. Paulo alijua hiyo, akasema sionei haya injili, maana injili sio siasa. Sionei haya injili kwa sababu ni nini? Uweza wa Mungu uletao wokovu. Akasemaje? Kwa Myahudi kwanza namuyunani pia, changanya wote. Mimi nijuavyo, siruhusi kumchukia Muislamu. Natakiwa nimuone Muislamu kwenye ufalme wa Mungu kabla hajaingia kwenye ufalme wa Mungu. Wala sichukii programu yao ya kuzaana sana. Oh, jamani wanazaana sana wa tuzae tena? Hapana, namna ya kuzaa sana ili wafikie Waislamu wanaozaa sana watoto. Sio kuzaa watoto wa kimwili, zaa watoto wa kiroho, wafundishe injili, wafundishe power supernatural. Wakienda kwa nyumba ya Yusufu, wakienda kwa nyumba ya Muhammad, wapige, pokea uponyaji katika jina la Yesu. Asema ya, ukija alikuwa anasumbuliwa na pepo miaka mitatu, lakini ulipoingia kwenye nyumba hii pepo limemtoka. Anasema anaenda siku nyingine unamwambia kuna shida leo kwenye nyumba hii akasema, ha "Hai say, tangu ulipoingia hakutakuwa na shida sana." Yesu anafanya kazi yake. Huyo Yesu ni nani? Naomba uje nyumbani utufundishe. Nitaita familia yangu, wanakusanya familia, unapiga Injili chini kwa chini, ukoo mzima unaokoka. Maana watakuambia shida zao kwa sababu japokuwa ni Waislamu, hawana majibu ya mambo yao. Wewe ndio mwenye majibu. Kwa tunajifunza kama watoto wa Mungu kuhubiri Injili vizuri na kufanya supernatural vizuri. Ukienda wakikataa, usiwahubirie Injili, unasimama hivyo, nasema msinifukuze, na kitu cha kuwaambia. Wanataka kusema nini? Wewe wanaitwa nani? Wanaitwa kafir. Wanasema kafiri anataka awaambie kitu, masema, kitu gani? Baba wa nyumba hii alipokufa aliacha barua ya mirathi, aliandika. Mnagombana kwa sababu hamjui alipo. Mimi najua ilipo, iko hapa kuna sanduku limechimbiwa chini pale, ambao hamlioni liko wapi. Ukituonyesha, tutajua wewe ni mwana wa Mungu kweli, na Yesu atakuwa ni Mungu kweli. Anasema, fungua hapo kwenye kitanda pale, sogeza. Mzee aliweka pale, aliweka na alama, hamuioni. Unaenda unafungua hiyo alama, unafuatia pale, kuna arrow iko pale, unachimba pale chini, unaonyesha iko hapa. Umetumia nini? Neno la nini? Maarifa. Unafunua mafaili. Yesu alienda kwa watu ambao hawampendi, dini nyingine kabisa, watu wa Samaria yule mwanamke, Yesu alitumia nini kuingia ndani kwake? Neno la nini? Maarifa. Kaambia wewe, umesema kweli, sio tu kwamba una wanne watano, hata yule wa sita si wa kwako. Kasema yes, wewe utakuwa nabii. Akasema sio nabii tu, mimi ni Kristo. Ukiniamini mimi, inakuwa imeisha. Angalia injili ikapita ikafika Samaria yote, kwa mwanamke mmoja aliyetolewa neno la nini? Maarifa. We walk supernatural because of the gospel <laughs> na ishara hizi zitafuatana na hawa aminio, kwa jina langu atatoa pepo. Hizi karama Mungu anatupa tuzifanyie kazi, kwa sababu akiwa pamoja na sisi anashuhudia lile neno, ili kusema ya kwamba niko pamoja na hao watu. Sikiliza, tunaenda kuhubiri injili kwa nguvu za Mungu kwa namna ambayo haijawahi kutokea. Nitakwambia vijana wadogo watainua chuoni Shuleni watakuwa wanawasaidia walimu supernatural. Atamwambia mwalimu, mbona una hasira? Sema kwa nini? Usiogope, yule kijana aliyekuacha Juma, Mungu anasema yule kijana unayempotezea amani ndio atakaye kuoa. Angalia message amekutumia sahivi, bado hujaisoma. Anafungua anaisoma, asema we kijana, una nini? Asema mimi ni Mkristo tu, nimeokoka, nampenda Yesu. Nani akusaidia kufanya? Umeenda kwa mganga? Yesu ndo kila kitu kwangu, sindaki kwa banga wewe, oh, unafanyaje? Mchungaji wako ni nani? Jumapili anakuja kanisani. Supernatural everywhere. Simama Sima kwa miguu yako. E mshukuru Mungu ya kwamba Mungu amekuheshimu. Aka kwenye plan ya kufikia ulimwengu akakuweka. Mshukuru Mungu daka chache hapa. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Thank you Lord Jesus. Mshukuru Baba. Mashegarabosayama ezekatarabeleusukaba. Watu kila mahali wapokee injili ya Yesu Kristo, watu kila mahali waamini kupitiwa vinywa vyetu, miujiza itendeke kwa mikono yetu, asiwepo mtu aliye kwenye giza tena kwenye mji wetu, kwenye mikoa yetu, kwenye mitaa yetu kwenye seli zetu, kwenye klasta zetu, kila mahali. Yesu anawafikia watu kupitia sisi, watu wengi wanavunwa kupitia sisi. In the name of Jesus, in the name of Jesus, in the name of Jesus, in the name of Jesus, in the name of Jesus. Na huu ndio mwisho wa dunia, kwamba injili iende kwa kila mtu. Yes. Baba tunakushukuru kwa kutupa kazi ya heshima kwaapa watu maisha, kwaapa watu uzima, kwaapa watu wokovu wa milele kualeka kwa kwenye mpango wako mpango wako ulianza tangu zamani, umetufanya sehemu ya mpango huo. Tunashukuru Baba, tunashukuru kwa heshima, sisi watoto wako tuhubiri injili kwa kila kiumbe. Asninawona oh, miji yetu inafunguka, inawona miji yetu inafunguka, maana sio mpango wetu, ni mpango wa Baba yetu, ni mpango wa Baba yetu, ni mpango wa Baba yetu, watu wa jamii zote, watu wa dini zote, watu wa jamaa zote, watu wa makanisa yote, watu wa nchi zote, watu wa dunia yote wafikiwe wa na Injili. Giza liondoke kila mahali, giza liondoke, oh! a eoaa geaaa eboaaa abraboho re unajiona kwenye huo mpango, unajiona kwenye huo mpango unajiona kwenye huo mpango, unaona nafasi yako kwenye huo mpango, unaona milango inafungukwa kwa ajili yako, ili kuafikia maelfu, ili kuafikia maelfu, makumi elfu, mamilioni, watu wengi zaidi waokolewe kwa injili ya ufalme tunayehubiri. Koseli yako inapoongezeka ni mwisho wa dunia unafikiwa. Kanisa lako linapoongezeka ni mwisho wa dunia unafikiwa. Klasta yako inavyoongezeka ni mwisho wa dunia unafikiwa. Watu wako wanafunzi wako wanapoongezeka ni mwisho wa dunia unafikiwa. Watenda kazi wengi wanavyochengwa ni mwisho wa dunia unafikiwa hey!