Kupita lugha kutamka lionyesha pendola nimekuwa mtoto wake. Haleluya! Kwa hiyo damu ya Yesu ni nini? Ni uhai wa Kristo uliotolewa kwa ajili ya nini? Dhambi zetu. Inamake sense? Inaeleweka? Inaeleweka, inaeleweka. Usije ukachukua damu ya Yesu ukaanza kumwaga ofisini kwenu, na mwaga kwenye ukuta hapa, na mwaga kwenye ukuta. Unajua, ukikuta Wakristo wanavyoishi na watu wanaenda kwa waganga wanavoishi, unaweza ukashindwa kutofautisha, sababu wote wana vitu wanavyomwaga. <laughs> <Na mwaga. laughs> Haleluya, kwa anasema ninautoa uhai wangu kwa ajili yao ili kuwapata nini? Kondoo wake. Kwa Yesu Kristo alitoa uhai wake kwa ajili yetu. Hiyo ndio nini? Damu yake, damu ile ni uhai wake uliotolewa, alikufa kwa ajili ya dhambi zetu. Inazungumzia uhai, sio sio kimiminika. Eh? Sikumbuki damu ya mikono, akaniambia damu inatoka kwenye mikono ni kwa ajili ya kazi, kwa ajili ya kazi. Sio kila mtu anafanya kazi kwa mikono eh? <gibit> <gibit> Najua hiyo. Kwa walio katika mikono hawana hela eh? Tajua ujui. Kwa hiyo sio kwa ajili ya mambo kama hayo. Sehemu zote ambazo Yesu ameelezea matumizi ya damu yake, ametumia nini? <gibit> Msamaha au ondoleo la dhambi. Hata waliokuwa natoa dhabihu za wanyama hekaluni, walitoa kwa sababu gani? Kwa ajili ya dhambi zao. Hakuna mnyama aliyechinjwa kwenye hekalu kwa ajili ya kupata hata hela. Hakuna, hakuna hata aliyechinjwa kwa ajili ya kuondoa laana za ukoo. Wote walichinjwa kwa sababu gani? Kufunika dhambi zao. Tutaangalia baadaye, kwaangalia hapa maneno ya msingi hapa. Ndo maana neno, ndo maana waa kwenye waraka wa kwanza Yohana mbili mstari wa kwanza na wa pili nataka tuliangalie kidogo. Waraka wa kwanza wa Yohana mbili mstari wa kwanza na wa pili Haleluya! Waraka wa kwanza wa Yohana mbili mstari wa kwanza na wa pili wa umefika inasemaje? Mstari wa kwanza watoto wa do, wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba mfanye nini? Mstende dhambi. Akasemaje? na kama mtu akitenda dhambi tunaye nani? Mwombezi kwa Baba. Nani? Yesu Kristo mwenye haki. Mstari wa pili, naye ndiye kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu. Akasemaje? bali si kwa, wala si kwa dhambi zetu tu, bali na kwa dhambi za ulimwengu wote. Ameita nini? Kipatanisho. Sema kipatanisho. Kiingereza ametumia neno propitiation. Kwa lugha rahisi ni kile ambacho kinatolewa ili yule anayekuja kuabudu asionekane mwenye dhambi. Kwa sababu ya nini? Kile kinachotolewa kondoo, hila hilasmos, kipatanishi kwa ajili ya dhambi. Na ndio maana kumbuka, Yohana ni Mwisraeli, si ndio? Kwa hiyo haya mambo ya kipatanisho kwa ajili ya dhambi walikuwa wanatumia nini hekaluni? Kwa ajili ya dhambi walikuwa wanatumia nini hekaluni? Kondoo. Ndo maana Musa aliwaambia, usiende hekaluni, nyumbani mwa Mungu, mikono mitupu. Wengi wametafsiri leo kwamba anasema usiende na sadaka bila sadaka, mm -mm. kwa sababu hakuna Myahudi aliyekuwa anaingia hekaluni bila nini? Kitu cha kumlinda dhidi ya nini? dhambi kama huna uwezo wa kununua fahali ng'ombe, eh? Unaweza kununua mbuzi, unaweza kununua kondoo, unanunua nini, njiwa. Kama una njiwa, kulikuwa na kitu alichoniambia anambia, kiasi fulani cha unga, angalau uende na kitu. Kwa nini? Kwa sababu katika kukubaliwa mbele za Mungu uendi mwenyewe, unaenda na nini kitu. Okay, baada ya ukombozi katika Yesu, tunaenda na nini eh? Kristo sisi hatuna kondoo wa kupeleka, sababu Kristo ameshatolewa kama nini, mwana kondoo wa dhabihu. Iko sawa? Iko sawa. Yesu ametolewa kwa nini, kondoo wa dhabihu au kondoo wa sadaka. Angalia mfano mmoja, kwenye watu walipokuwa hekaluni, wakaanza kuchuriana wawili, mmoja ndiye alikuwa anamchuria mwingine. Mathayo, sorry, Luka, Luka kumi na nane mstari wa tisa huu mfano utakusaidia sana, kwa sababu ni mfano Yesu alikuwa anafundisha juu ya namna dhambi inavyoondolewa. Luka kumi na nane mstari wa tisa. Umefika? Nataka wote tusome taratibu. Hii stori ina mambo ya msingi ya kutufundisha. Luka kumi na nane mstari wa tisa inasemaje? akawaambia mfano huu watu waliojikinai ya kuwa wao ni wenye haki wakiwadharau wengine wote. Kwa hiyo tayari Luka anatuambia ni watu wanaowadharau wengine, ina maana wanajiona wao ni bora kuliko wengine. Walezea hiyo, walezea hiyo. Huu mfano, twende mstari wa ngapi? Wa kumi. Akasemaje? Wawili walipanda kwenda hekaluni kusali. Kwa hiyo mazingira ya mazungumzo hapa ni wapi? Hekaluni. watu wangapi? Wawili. walipanda wapi? Hekaluni. kufanya nini? Kusali. nani na nani? Aha, mmoja farisayo na mmoja mtoza ushuru. Kwanza ujue mazingira ya kifarisayo. Farisayo walikuwa wanaona toa ushuru kama ni wenye dhambi. Alafu wao ni kwamba hawana nini dhambi. Ngoja tuone Mungu atakavyo treat situation. Mstari wangapi Asemaje? tuanze na farisayo eh? Yule farisayo akasimama akiomba hivi. Cheki maombi yake moyoni mwa, akasemaje e, Mungu nakushukuru kwa kuwa mimi si kama watu wengine. Angalia, anajiona ana, ana, mwema kuliko watu wengine, si kama watu wengine. Haleluya! wakina nani wanyang'anyi, wadhalimu, wazinzi, wala kama nani? Huyu mtoza ushuru, kamtaja na mtu eh? Yaani umeenda kwa, umeingia hekaluni. Niliwaambia huingie hekaluni mikono mitupu, eh, unaingia na nini? Dhabihu, si ndio? Si ndio? Kwa ajili ya nini? Dhambi zako. Lakini huyu farisayo badala ya kuangalia dhabihu anaangalia nini? Matendo yake, zidi ya matendo ya watu wengine ni madharau kwanza hayo yeah, ni sawa. Nakwenda kumwambia Mungu niangalie mimi. Mimi sihitaji dhabihu yoyote, mimi si kama fulani fulani fulani. Unajua, mimi sijawahi kuiba sija. Unajua, hicho ni kiburi eh, mbele za nani? Za Mungu. Kumbuka wako wapi? Hekaluni. E, angalia anavyofanya, si so, kama hao kasemaje mambo mazuri kabisa. mimi nafunga mara mbili kwa juma. Akasemaje? hutoa zaka katika mapato yangu yote. Ah-ah. Angalia kwanza, amesema hivi, mimi sio muhuni kama wengine, namba moja. Namba mbili, akasemaje? mimi nafunga mara ngapi? Mara mbili, afua kwa juma afaswanya, natoa zaka ya mapato yangu yote. Okay, naomba niulize Haya ni mambo mabaya Hapana. kufunga ni kitu kibaya Hapana. kutoa ni kitu kibaya hapana kutokuwa mnyang'anyi mzinzi mdhalimu ni kitu kibaya Hapana. Okay. ukimpelekea Mungu haya mambo akuhesabia haki atayapokea tuangalie <laughs> kwa huyu anafanana na Kornelio ana mambo mazuri lakini anayatumia mbele za Mungu badala ya kuingia hekaluni na kondoo Okay. Kwanza kumbuka, hawaruhusi kuingia bila kondoo. Kwa atakuwa alibeba nini? Kondoo. Alipofika hekaluni, akadharau nini? Kondoo. Akamwambia Mungu, usimtazame kondoo, mimi natosha, niangalie mimi mwenyewe. Mimi si mnyang'anyi, si mdhalimu, si mzinzi, na si kama mtoza ushuru huyu. Akamwambia haitoshi, tu nafunga two o'clock <laughs> mara ngapi? Mara mbili kwa wiki. Asema Mungu angalia, wana mara ngapi? Mbili. Bili bila <laughs> mtoza ushuru afu akasema kitu kingine, natoa zaka ya mapato yangu yote. Ni sawa na kumwambia Mungu <laughs> awezi kushawishika eh? Look at me. Unajua, inaitwa kujihesabia haki eh? Na kujihesabia haki sio kitu kizuri mbele za Mungu, na unaweza ukaona huyu farisayo anakosea, ila nakwambia Wakristo wengi wanaishi kama huyu farisayo eh? Eh? Wale wanaosema wanahesabiwa kwa matendo wanatofautiana na ufarisayo na <coughs> nauliza, wanatofautiana na ufarisayo hapana kwa sababu wamemkataa kondoo. wanataja nini? Vitu vyao. Nafunga mara mbili kwa wiki. Naomba niulize, tunafunga ili tuhesabie haki? Tunatoa sadaka ili tuhesabie haki? Tunaacha matendo mabaya ili tuhesabie haki okay. Yeye amefanyeje? Amepeleka haya matendo kumwambia Mungu, tazama matendo yangu. Ni matusi mbele za Mungu, ni matusi mbele za Mungu. Angalia alichokisema, actually tukubaliane na kwamba si matendo mabaya aliyoyasema, ila ameyaweka vibaya. Ameweka wapi? Mbele za Mungu. Akadharau nini? Dhabihu aliyoingia nayo hekaluni <t Guatemala> <tula> mstari wa ngapi? Wa kumi na tatu, nasemaje? Lakini yule mtoza ushuru alisimama mbali wala hakuthubutu hata kuinua macho yake mbinguni, bali alifanya nini? Alijipiga biga kifua akisema, E Mungu, uniwie radhi mimi mwenye dhambi. Okay, okay. Naomba nikusaidie matumizi ya maneno hapa. Walikuwa hekaluni, tuna taratibu yeah. ukisoma Kiingereza, E Mungu, uniwie radhi mimi mwenye dhambi imetumika maneno haya God be merciful to tom me, a sinner. Mnakumbuka mercy, mercy ni nini eleo, sindio eh? Huruma sindio eh? Kwao nihurumie, maana yake nini? Usintazame mimi, tazama huruma yako. Mnakumbuka Tito tatu nne nasemaje? Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alitiokoa si kwa sababu ya matendo yetu ya haki yule farisataja nini matendo yake ya haki anasemaje? Bali kwa rehema ka anasemaje? nihurumie mimi, kwa usinitazame mimi, tazama huruma yako, au sio? Okay, nikupe orijinal ili neno likuwa na maana gani kwenye Biblia ya asili ya, ya, ya, ya Kigiriki. Ukienda pale kwenye M Luka kumi na nane kwenye huo mstari wa kumi na tatu anasemaje? be merciful, neno pale merciful, niliambia pale kipatanisho kinaitwa nini? Hilasmos neno be merciful, au uniwie radhi, ni neno la Kigiriki hilaskomai, ambayo tunapata neno hilasmos Nawapa spelling za Hilaskomai, hmm. Hilaskomai ni H I L A S K O M A I. Nirudie tena eh? H I L A S K O M A I. Soma Hilaskomai. Mnakumbuka iloni, unafanana na ilo neno na Hilasmos. Hilasmos maana yake nini? Kipatanisho. Hilasmos inaandikwa hivi. H I L A S M O S. Umeona hiyo? Hilasmos. Narudia tena. H I L A S M O S. M ya mama. Hilasmos. Narudia tena. H I L A S M Inafanana, eh? Kwa hilaskomai ni kitenzi. Hilasmos ni kinachotolewa. Kwa hiyo maana yake nini? Maana yake nini? Sikiliza vizuri sasa. Kwa hiyo Farisayo aliingia hekaluni hakufanya hilaskomai. Maana yake hakuangalia nini? Kipatanisho. Alipotezea nini? Hilasmos. Akamwambia, Mungu sihitaji kipatanisho. Angalia nini? Matendo yangu. Lakini mtoza ushuru alipoingia akasema, Mungu hilaskomai. Maana yake nini? Usinitazame mimi, tazama dhabihu ya upatanisho. Iko sawa? Iko sawa? Umegundua kosa alilofanya? Hata Kiyahudi lile lilikuwa ni kosa, yaani anasema hivi hata kama Yesu angekuwa hajafa bado yule mtoza ushuru alikosea, eh? kwa nini wanaingia hekaluni kwa matendo yao au kwa dhabihu zao? Narudia tena, hekaluni walikuwa hawaingii mikononi mitupu, wanaingia kwa nini? Dhabihu zao. Kwa unaenda hekaluni, cha kwanza kinatolewa nini? Kondoo. Kondoo anakaguliwa Alafu anaenda kuchinjwa kwa ajili ya dhambi zako okay. Maneno ya yule farisayo yaliruhusu nafasi kondoo eh? yaliruhusu nafasi nani? Yeye mwenyewe. kwa hiyo amekanyaga damu ya yule kondoo, akamwambia Mungu ninatosha, jamani, ninatosha. Ni matusi, yes <laughs> Ni sawa na wa kisa leo, matendo yako ndo yatakao kupeleka. Haleluya, wajua maana yake kiburi. Yesu amekufa buri, tuko sawa eh? tuko sawa eh? kwa hiyo neno pale, hila asiko mai, maana yake usiniangalie mimi, iangalie dhabihu, iangalie hiki kio kipatanishe kwa ajili ya dhambi zangu. Kwa hiyo hata sheria ya Musa yule Farisayo aliivunja, hajaivunja? Nani aliyewekea utoaji wa wanyama? Musa. Alidharau dhabihu iliyotolewa kwa ajili ya ondoleo la dhambi zao, alidharau. Kumbuka, huu ni mfano. Yesu anawafundisha namna watu wanapojihesabia haki, badala ya kumwona Mungu kama nani, mwenye haki na mwenye kuwahesabia watu haki. Sikiliza, nafasi ya Mungu ni mbili: moja, a justifier And the one who justifies. Yeye ndiye anayefanya kazi zote, yeye ndio muhukumu, na yeye ndiye anayetoa haki. Is a judge and a justifier. Nilikuwa nimekosa Kiingereza hapo, a judge and a justifier. Hakimu na anayetoa haki, hmm. Yaani kwa Mungu, yeye ndio mtetezi na ndio muhukumu. Okay. Turudi tena. Farisayo ametaja mambo mazuri aliyo ya yafanya, eh? Ni mambo mazuri kama ya Kornelio, eh? Sindio? yeye si mnyang'anyi. Eh? sio mtoza ushuru, eh? sio mdhalimu, eh? sio mzinzi, eh? ana mambo ya uchafu chafu, sindio? Ndicho alicho kusema, sindio? Aafu akasema sio tu kwamba sifanyi mabaya, mema pia anafanya. Natoa zaka mapato yangu Nafunga, nafunga mara ngapi? Wakristo wengi hata wafungakaga mara mbili kwa wiki, wengi kila wiki ha. Nikisema wanaofungakaga ki mara mbili kila wiki hapa siyo nani atasimama? Farisayo kwa washinda okay. Ngoja niwaambie. Okay, naomba tusome mstari wa, Yesu alijibuje? Maana ni vizuri kupata nini? Majibu ya nani? Yesu kwa maana tafsiri ya nini huo mfano, si ndio eh? Yesu alisemaje? Mstari wa kumi na nne, tusome wote, tusome wote, sio mtu mmoja moja, mbili, tatu. Uh, ngoja -huh, ngoja mtu amekuja na matendo mema na mtu mwingine hajasema chochote chema, ameniambia nihurumie, iangalie yes, dhabihu. Yesu anasemaje Huyu amerudi nyumbani kwake amehesabiwa haki. Naomba niulize, kuhesabiwa haki maana yake ni kuhesabiwa kutokuwa na hatia, sindio eh? Sindio. Kwa hiyo namna gani Mungu anahesabia watu kutokuwa na hatia? Ni kwa kutotenda mabaya? Ni kwa kutenda mema. Okay. Nani ameondoka amehesabiwa kuwa hana hatia au amehesabiwa haki ni nani? Mtoza ushuru. Naomba niulize, mtoza ushuru ametaja mema mangapi? Zero, nada, nehi, hakuna kitu. Meti iko sawa, iko sawa. okay. Unaelewa huu mfano? Unajua mifano ni lugha ya kufundishia eh, ili uelewe vizuri. Umeelewa huu mfano? Nani aliondoka amehesabiwa haki? Alitaja neno lolote jema alilotenda mbele za Mungu? Hapana. Umegundua kwamba ni kiburi kutaja mbele za Mungu akuhesabia haki? umegundua nani amesema bwana wako? mimi mwenyewe nimesema. Hata ningetaka kuchana kwenye Biblia yangu itabaki kwenye Biblia yako. Ah, tusome wote kwa pamoja. 1:2:3:14. Nawaambia ehe, huyu alishuka kwenda nyumbani kwake, amehesabiwa haki kuliko nani? Yule. Anasemaje? Kwa maana kila ajikwezae atadhiliwa naye ajidhilie atakwezwa. Moja. Okay, kukwezwa kujikweza maana yake nini? Kujihesabia haki ni kiburi, kutanua misuli, kuinua mabega. Okay, naomba niwaambie lugha rahisi. Kwa hiyo kwa Mungu, kutanguliza matendo yako mbele za Mungu ili akupe haki ni kujikweza, na kwa Mungu ajikwezae ushushwa. Naomba niulize, ukweli, hivi kuna mtu ambaye hana hata tendo moja alilofanya? Unajua, farisayo anaweza kuwa mbaya, lakini ana watoto, anawapa chakula. Unajua kwa nini? anafanya kazi ya utoza ushuru, toza ushuru, sori, mtoza ushuru. Anaweza akawa na mema machache, si ndio? Halo, hivi unajua hata jambazi ana mema anayofanya? Au humjui? Au nafikiri majambazi hawana mema yoyote? Na unakuta anaiba kwa ajili ya watoto wake, hilo si jema? Baba mimi ninaiba kwa ajili ya watoto wangu, angesema ninajitahidi ya kulea watoto wangu, kweli nimeua, ila sijatukana mtu, kweli nimeua, ila sijazini. Hajataja hata hilo moja. Alisemaje? Baba fanya nini, hila sikomai unionee huruma yako, kwa sababu ya nini? dhabihu kwa lugha rahisi, usitazame dhambi yangu, tazama dhabihu hii, hilasmos. Iko sawa, aliondoka amehesabiwa haki. Naomba niulize, sisi nini, kiko mbele yangu nini, kiko mbele yako? Ni dhabihu ya Yesu Kristo au ni matendo yako? Kwa hiyo unahesabiwa haki kwa sababu gani? Umeweka mbele dhabihu ya Yesu Kristo, hujaweka mbele matendo yako. Kwa haki ya Mungu inapatikana kwa nini? Kwa imani katika dhabihu ya Yesu Kristo. Au kwa ukombo, tumesamehewa kwa sababu gani? Ukombozi ulio katika Kristo Yesu. Haleluya! Haleluya! Unaona, hata sasa hivi ukienda nyumbani unakuwa umesha okoka kabisa, eh? Haleluya, umegundua ya kwamba kujiokoa ni dhambi. Kujitahidi kujiokoa kwenye matendo yako ni kiburi, ni kujikweza. Umegundua ya kwamba Mungu hashawishiki kwa matendo. Zamani kwa nasema hivi God is an influencer who cannot be influenced. Na mwanamuziki mmoja kutoka kwa Ndau aliwahi kuimba Mungu apokee rushwa. Kwa hiyo kupeleka matendo yako mbele za Mungu ili ya kuhesabia haki ni kumpa Mungu nini? Rushwa. Hivi unajua mtu anayekupa rushwa anakutukana ana, eh? maana yake anasemaje, wewe sio mwaminifu, ndio maana anakufanyia hivyo. Oya, na unafanya hivi, usirudie tena. <laughs> Watumishi wa Mungu, ngoja niwaambie kitu ambacho wasipendi. Kwa kweli mimi waspendi mtu akinipa wa sadaka anakunja kunja hivi alafu anafanya hivi. Ah e. Ah. Wewe fungua hela nipatie. Kwa nini unafanya hivi? Kwa nini umeiba? Wakristo wengi sipendi hiyo tabia. Ana anajisikia vibaya. Yaani nani mwenye hela hapa tufanye mfano. Kinacho kwa mganga sasa kirudi lakini. E. Unafanya mfano tu. Ehe. Eh, mtumishi bado na wale tu wangu huu. Okay. Ngoja. Nasema <laughs> hivi, nani mtumishi aje aje mfanye mfano eh, mtumishi. Yeah. Ni mfano tu. Eh. Sikule nauliza watu se. Bana nasema hivi. Bana asifiwe baba. Sasa halafu, na mimi na mimi nakaa hivi sasa. Mbona alivyonipa eh? Ndio anaofanyaga yale. Yaani haieleweki. <laughs> Kwani jamani Ukinipa. Kwani ni dhambi jamani mimi kula hela eh? Wakati mwingine unaweka kwenye bahasha vizuri kabisa, au sio watumishi wa Bwana eh? unamkabidhi mtumishi wa Bwana, ngoja eh. Eh. Ah, kwanza nafundishia Na semaiza Na eh. Ah, shule nipe kwanza, shule imeisha <laughs> <Bato wala fi. laughs> unauliza wapi? unauliza <laughs> Wamejifunza kwenye gari, umekaa unaona mtu anapitisha pembeni ya nini ya-aa-ya ya, ya, ya, ya mlango wa gari eh? elfu hamsini yake anapitisha pembeni hapana, relax, au sio? Huyu eh, ni mchungaji wako, unampa kama mwizi eh? Mpaka watu wanashtuka, kwani baba akapewa nini? Yani maana kwanza mnapigwa na bumbuazi fulani hivi, hauelewi kilichotokea, hadi watu wanashangaa. Umempa mpo, umekimbia ume, sema baba akapewa nini? Nafanya watu watuwazie vibaya. Ni kweli mnafanya hivyo au sio? Nyie basi wa Dar es Salaam Dar es Salaam nawasikiliza hapa, acheni tabia mbaya. Watu wa Mwanza hawafanyi hivyo, watu wa Mwanza wanatoa na umb watu ilisahau nijua na wasema watu wadai anyway. Basi, Basi tuache jamani, bora hata utumie risiti kuliko ufanywa hivi, yes? au zile sadaka zingine ambazo ni nzito, zinawaka moto, zinakuja na faya. Unatumiwa hela ya mpesa, unasikilizia kwanza, unasema leo nitatumiwa maombi gani? Huwezi kula sadaka hizo kwa raha yani, kila kitu kina prayer point. Ule hivi hivi tu, mwambie mtumishi, shika hivi. Sasa mtumishi A anakupa hivi kificho, alafu anaenda anakaa kwenye simu bab bab baba <laughs> anasema mesa ya kwanza. Baba anatulia kwanza, anasema kitakachokuja <laughs> na ile ndoa yangu baba. <laughs> Hakuna hela tamu kama za watu wa JFG, jamani, unakula hela, hakuna maombi nyuma yake. Najua Wakristo waliharibiwa vibaya sana, ya kwamba kila ombi lazima o, kila umbarisha ombi, ombi, ombi na nini sadaka. Hiyo mmejifunza wapi, ya kwamba mkono mtupu haulambwi? Na kwa Mungu pia, hakuna kitu kinachosha Wakristo. <laughs> Nilienda sehemu moja miaka fulani, sawa sawa. Nienda sehemu moja miaka fulani shule ya sekondari ndio maana jamani, usiende kumshawishi Mungu. Haleluya, Mungu ni baba yako. Ukiwa na shida kwa baba yako, unaenda kumpelekea hela kwanza? Sasa baba, ile ada yangu, bwana? Au unampeleka mtoto mzee wako, mzee wako unamnunulia supu, akishakunywa tu ume baba, umeshiba yeye, sasa nataka kuoa mzee. Wanamchukulia Mungu kama mjomba wao hivyo hivyo, wanampanga na Mungu anapangika ya nimekula ni makosa yangu nimekula sana. Kwa lazima nitalipa. Malipo ni wapi? Hapa hapa. Hivi umewahi kuona tangu mimi nahubiri ubiri Injili tangu nifahamu. Nimewahi kuitisha maombi ya kuambatanisha na sadaka? Unafikiri sijui kwamba watumishi wanapata hela hapo? Unajua kwa nini Wakristo wengi maombi ya kuambatanisha sadaka wanatoa nyingi, kwa sababu Wakristo wengi ni wachoyo. Hawatoi bila nini? Kuwekeza. Yaani wengi hawawezi kutoa kama hakuna sababu ya kupata. Naona, eh? Lazima wekeze, sema ee, Mungu mm, kwa sadaka hii. Mwaka fulani kuna dada alikuwa anakaribia kuniacha, nikatumia sadaka kumshikilia madhabahuni asiniache, haki ya nani, nimeenda kutondo akaniacha siku hiyo <laughs> nikasema Mungu, umekula hela yangu na mchumba amechukua baba gari. Haya, nilikuwa na uchungu na maindi, Mungu mrembo amekuzungusha, amekuzungusha ukasema, ndo hii inaenda kuvunjikaje hii? Na nimekaribia nimeshawaambia na wazee kwamba huyu ndo naoa, halafu kimeanza kunuka. Nikachukua hela yangu ya field. Unajua hela ya field, nilikula miwa wakati wa field. kwa sababu ya kufanya nini? Nimeenda kumhonga Yehova na Yehova akuongeka, nimemaind sana. Nikachukua hela yangu ya field Pyu imeingia laki nne, nikatoa pyu. Nikasema kwa sababu nimetoa yote yaliyo kwenye moyo wangu, haleluya, nmb yote nikafuta. Imetoa sadaka nzito inayogusa moyo wa Mungu, nikapeleka kwenye madhabahu ya moto, sema madhabahu ya moto. Nikaweka kwenye bahasha nikaandika fulani asiniache, nimeweka pa, nikatuma message nikaambia usintafute tena. <laughs> Ule rafiki yangu ambaye aliandika kile kitabu alinifundishaga tabia mbaya hiyo, kuambatanisha na nini. Alinifundisha yeye, tulienda kuhubiri shule moja bwana. Wakati tunahubiri ilikuwa ni karibia na mtihani wa form 4 akatoa unabii akasema, tukitoa sadaka ile nzito Mungu anatazama, hata kama ulikuwa unafeli unafaulu. Tunaanza semina Jumatatu, Jumamosi tulikusanya hela. Najua hela eh? Watoto kumbe wana malaki bwana, kumbe zipo na bodi. Hey, bodi jamaa imaji watoto wa bodi, unaenda wachukua hela. Mungu umenisamehe e, watoto wa bodi hivi. Najua bodi kuliko kugumu Alafu unaenda unachukua hef, mia tano elfu mbili Unakuta mwingine amempiga mama ake amtumie hela kwa namba ya mwalimu, kumbe ni mtumishi. Amemwambia ukitoa utafaulu, na mtoto amerukishwa madarasa, hata kusoma vizuri hajui. a mtumishi amesemaje? Tukimpa Mungu tunafaulu. Ko, Mungu, anapigwa nini? Chenga. Ko, hata kama ujui utafaulu, kijana ametoa. Wengine wametoa. Kilichoniumiza nikaona kuna kitu hakiko sawa hapa. Tulipofika hotelini tukamwaga zile hela chini. Nikafungua zile bahasha. Mimi nilikuwa natamani kusoma zile prayer point. Waliandika nini? Kuna mmoja ameandika faulu mtihani wako of form 4. Sikiliza. Hata kuandika I want to pass my examination hajui kuandika. Handwriting, anaandika hivi, imekaa kama inazunguka. Yaani, moyoni mwangu nikajua huyu hafaulu, lakini elfu kumi yake ipo na tunaenda nini kula. Tukakusanya, nikasoma yote, ilikuwa zaidi ya mia mbili. Nikasoma, niliumia sana. Unajua, kama ukiwa mtu utaumia. Alae, shetani nakutumia. Nikasoma yale maombi, mengine yanaonekana huyu Yehova hatajibu sababu hii sio prayer point huu ni ujinga. Nikasoma zile prayer, nikasoma moja baada ya nyingine, nikasoma moja baada ya nyingine, nikasoma moja baada ya nyingine. Halafu nikamwambia mtumishi, ninaomba tufunge wiki moja nzima kwa ajili ya sadaka. Sema, acha ujinga wewe. yeah! yeah! Iliniumiza, nikasema, kwa hiyo hukua serious kule, unakuwa unabii au ilikuwa ni nini? nilipeleka getu zile maombi, kwa kweli niliomba wiki nzima, ila muoni mwangu nilikuwa na maumivu sana. Nikasema sitakuja kufanya ujinga kama huu, that was completely wrong. Hefikiria mtoto amempigia mama yake, akaenda akachukua laki mbili yake kikoba, akakopa atalipa miezi sita. Wajua watoto wengine wanatoa maskini, atalipa miezi sita amalize hiyo, shilingi ngapi? Laki mbili na amemwambia mama mchungaji ameniambia, ukitoa sadaka ntafaulu fomfo. Alafu ikatoka amegonga nini, zero infinity, mechorwa pale, mtiwani wa fomfo ameanguka. Na mama ametoa hela nini, kikoba. Naomba nikuambie ukweli, yule mama kumpenda Mungu atahitaji msaada mkubwa. Moja, kwa nini? Mtoto wake kwanza ameumia, angalia, anakunywa uji miezi mingapi? Sita. Kwa sababu gani? Mtumishi mmoja alimwambia ukitoa sadaka mtoto wako atafaulu. Mtoto hajui kitu, akienda form 5 ataenda kufanya nini eh? Wakati hata kuandika hajui kuandika vizuri, kwa Mungu afanye nini, unfair play amfaulishe, akamwaibishe form five? Mungu hawezi kufanya kazi kama hiyo huyo ana namna yake ya kusaidiwa, lakini sio kupitishwa njia za panya. Mungu hawezi kucheza huo mchezo. So what happened next? Yule mama aishi miaka miezi sita, anakunywa uji na mtumishi amekula baga na mimi nimekula baga, sababu niligaiwa kidogo siku atakuga paso kwa paso. mtumishi alikuwa na nguvu kidogo kuliko mimi, kwa hiyo aliondoka na nyinyi, kwa dhambi nimeshiriki, ila kipande sawa <laughs> So, nitajibu siku ile majibu machache, ila yule amekula kikubwa atadaiwa. <laughs> Haleluya! niliumia kweli. Imagine nilikuwa nawaza aliyetoa hizi fedha alafu mtoto wake asifaulu, atamwonaje Mungu baada ya matokeo? Atamwonaje Mungu baada ya matokeo Mi nitakuambia ukweli, mimi nilijionaje baada ya kuweka hela zangu na mrembo, baada amekimbia. Unajua, mi niliacha kwenda kanisani, awa mjui, nawambia kwanza leo, maana neno la Mungu likuwa linakwazwa, Biblia nikaweka pembeni, nikasema kama Mungu mwenyewe ndio iko hivi, bora niwe muhuni. Kumbe ni maumivu. Mara ngapi? Mara mbili, dada ameniumiza na Mungu ameniumiza, wote na Mungu amefanya nini, wameniumiza, wa hakuna mtu wa kunisaidia Kumbe ni mafundisho potofu. Kumbe pengine Mungu alitaka nimpige chini yule mrembo, au anipige chini, nimpate neema mwingine huku nimwoe, au sio? Maisha yaendelee, lakini umefanya kushikilia kwa kutumia nini? Sadaka. Umeelewa shida ilivyo, eh? Kwa sababu tumejifunza ya kwamba baba hawezi kumwomba kwao, nikitaka uponyaji lazima nimpe hela. Huyo Mungu gani? Naomba nikuulize, wewe ukitaka kumsaidia mtoto wako lazima atoe hela kwanza, si ndio? Eh, eh, naomba niulize, wewe ni mwema kuliko Mungu? Wewe ni mwema kuliko Mungu? Nilisemaga siku moja watu wakanichukia, lakini nitasema tena. Aliyetufundisha ya kwamba lazima uambatanishe maombi yako na sadaka ili Mungu atujibu, alituloga Mungu amefananishwa na nini? Ile mizimu ya ukoo ambayo haiongei mpaka umwage maziwa, haiongei mpaka uchinje kitu. Mizimu ya nini? Ya ukoo. Mganga wa kienyeji anakuambiaje? Mm, mizimu haiwezi kupanda, weka kitu kwanza kwenye kikopo hapa. Yehova pia anafanya hiyo hivyo. Yehova na m... shindwa pepo. Jinga International Ministry How do you do that Ukienda kwa waganga, una kitu hautole, haupigwi ramli. Lakini ukienda kwa Yehova, pia una kitu aongei, mkono mtupu aulambwi. Mungu ni kama ATM, unachomeka ndio uchomoe. Hmm. Mambimezako Mungu sio mzimu ya ukoo wenu, Mungu ni baba yetu, ni baba yetu. Naweza nikawa sina kitu, nikamwambia katika jina la Yesu ninaamuru, kwa mamlaka aliyonipa, huu ugonjwa uondoke, hili tatizo liishe. Sihitaji kutoa ili afanye, nafanya kwa sababu ni baba yangu. Kwa utoaji ni nini famili business tuna support kazi ya nini? Familia yetu, injili ifike ulimwenguni kote. Kama ninamsaidia mwingine, ni kwa sababu ni mpendwa mwenzangu. Kama nimsaidia watu, ni kwa sababu Mungu, mwenyewe katika Kristo, amenipa roho wake. Kwa hiyo naweza kupenda wengine, naweza kunisaidi kumsaidia wengine. Iko sawa, iko sawa, iko sawa. Usilogwe, usijiloge, usiloge nini wengine. Unaona mtoto wa shule alifanya nini? Alienda akapeleka matendo yake ikaonekana nini? Kiburi. Ungesemaje? Nihurumie. Naomba niulize, unajua hizi ni roho. Okay, sawa. Okay, tuwe okay, <laughs> <Okay>, ura... <laughs> okay, serious kidogo. Hatuisha bwana, tunaongea mambo. Okay, serious. Okay <laughs> umesoma sehemu zote ambazo Yesu alipewa kitu ili waponye mtu, ni nianonyeshe sehemu moja. so, Yesu akasema we, we, ugonjwa wako huo, ugonjwa wako huo, laki tatu lazima uwe na shekeli mia mbili. Sio kimchezo mchezo tu, aina ya ukoma ulionao, shekeli mia mbili ndo zinatoka Yesu Kristo. Angalia, watu wamekuja kumwambia, unihurumie mwana wa Daudi akasema mwacheni, ni aje. Akamwambia, unataka nikufanyie nini? Akasemaje, nataka kuona. Akaona. kengini akamwambia, Bwana ukitaka unitakase. Akamwambia, nataka takasika. Lugha yake ni hiyo. Alisemaje, mmepewa bure, peeni bure. Karama za Mungu zinatolewa bure, hazinunuliwi. Sema ukijiungamanisha na madhabahu kwa shilingi elfu kumi madhabahu inakupigania? Ni uongo, ni uongo. Hmm. Haleluya! Hakuna hata mtu mmoja Yesu alimwambia ukitaka upone jiungamisha madhabahu, weka kwanza hela hapa, sema madhabahu itakupigania. <laughs> madhabahu iliyotupigania ni Golgota. Alichinjwa pale akafa, akazikwa, siku ya tatu akafufuka. Sasa tuko huru ndani yake. Haleluya! chochote tunachofanya hatumshawishi Mungu, tunafanya kwa sababu Mungu alijishawishi mwenyewe katika Kristo Yesu. Hatukuandika barua, hatukupiga kelele mbinguni, akashuka mwenyewe, akachukua mwili, akafa kwa sababu ya dhambi zetu, akatupa msamaha wa dhambi bure, ondoleo la dhambi bure, utakaso wa bure kwa damu yake, kwa fidia yake mwenyewe. Sisi tunaitukuza hiyo fidia, haleluya! Na utukuzwe utukufu wa neema yake aliyetueneemesha katika nani? Huyo mpendwa, alifanya nini? Alituchagua kwamba tuwe watakatifu kabla ya kuumbwa kwa misingi ya nini, ulimwengu. Na ndivyo tulivyo, haleluya, haleluya! Usitukane dhabihu ya Mwokozi, itukuze dhabihu hiyo. Tumeelewana eh? tumeelewana eh? Angalia kwa yule mtu msalabani yule, et, mtu yule ndugu hekaluni alidharau dhabihu. Mwambie mwenzako usidharau dhabihu ya Yesu Kristo, mwambie itukuze hiyo dhabihu. Angalia Waebrania nane kumi hadi kumi na mbili. Twende Waebrania tuangalie wanavyochambua dhabihu pale, Waebrania nane kumi hadi kumi na mbili. Waebrania nane kumi hadi kumi na mbili Are you there? tumesoma kwenye Mathayo 26:28 26, 28 inasemaje hii ndiyo damu ya agano jipya inayomwagika kwa ajili ya nini inayotolewa kwa ajili ya nini ondoleo la dhambi twende uchambuzi wa dhabihu kidogo hapo kwenye Waebrania nane kumi hadi kumi na mbili inasemaje maana hili ndilo agano nitakalowagana na nyumba ya Israel baada ya siku zile, afanye nini? Asema Bwana asemaje? nitawapa sheria zangu za katika nia zao na katika mioyo yao nitaziandika, nami nitakuwa nani? Mungu kwao, nao watakuwa watu wangu. kumi na moja nao hawatafundishana kila mtu na jirani yake, na kila mtu na ndugu yake, akisema, mjue Bwana, maana wote watafanya nini? Watanijua tangu nani? Mdogo wao hata mkubwa, kumi na mbili. Kwa sababu nitawasamee maovu yao, na dhambi zao sita zikumbuka tena. Hiyo ndio agano la Mungu, kwa agano lenye kumbukumbu kumbu la dhambi sio la Mungu wetu asema, sita zikumbuka tena Waebrania kumi mstari wa kwanza mpaka wa kumi na mbili. Waebrania kumi mstari wa kwanza mpaka wa kumi na mbili. Nataka kwenye hii Waebrania, twende taratibu. Mwambie tuende, twende taratibu. Waebrania iko mbele ya nini Mwanzo, <laughs> na nyuma ya Ufunuo pale katikati. Nataka tufungue, kwa sababu tutachukua muda hapo leo wakati tunamalizia Waebrania kumi moja hadi kumi na nne. Mko tayari? tuea kwenye ungwe sasa ya mwisho hivi eh? Nisema nitamaliza eh? Nilikuwa sijasema sasa. Oh, namalizia sasa hapa. Bwana asifiwe eh. Asema mtumishi wa kweli anamaliza mara sita: kuna mwisho, kuna nakaribia mwisho kuna namalizia mwisho, alafu na mwisho, alafu una mwisho kabisa, alafu na mwisho mwishoni <laughs> unajua, haya ni mambo ni matamu eh. Unapokaribia mwisho, ufunuo unakuja zaidi. Makosa yangu yako wapi? Ni Bwana ndo anafungua bomba <laughs> tuko tayari kumalizia hapa eh? Kwa kweli, kama unizafunga mstari mwingine nikuelezea huu mstari kwa sita, itakuwa naelezea Waebrania ngapi? Kumi. Kwa nikienda Zaburi sio mimi, ni mwandishi wa Zaburi anafanya nini? Ananipeleka. Kwa hiyo tumlaumu nani? Mwandishi wa Zaburi kwa kunipelekesha. Mimi mwenyewe nataka kuishia Waebrania ngapi? Kumi. Hao wenyewe mnaonaje? Tushie Waebrania ngapi? Kumi. Ila tusiache kuamba amba, amba. Unachenga maana mpira mpaka ufike golini inabidi uchenge upigi golini, pu pu a a unachenga, pa pa pa pa ta tarehe ishirini na tano <laughs> Haleluya, hatuchezi hatuchezi mpaka tunacheza. Shukurani kwa mama, jamani, maana goli la mama. Tuko Ibrania ngapi? Kumi. Jamani, hii ilikuwa ni kiroho, sio siasa. Ilikuwa nazungumza kwa lugha ya picha, kwa lugha ya picha, kwa lugha ya nini? Picha. Usinielewe vibaya, mimi sihubiri siasa madhabahuni. Mimi nahubiri neno la Bwana. Haleluya! basi torati, umeona sasa? katorati ni mpira hapana. <laughs> Twende Waebrania kumi mstari wa kwanza yasemaje? basi torati, kwa kuwa ni kivuli cha mema atakokuwa, wala si sura nini, yenyewe ya mambo hayo. Kwa torati ni nini? ni kivuli mama, ya kivuli, maana yake sio kitu halisi. Kwa unaposoma torati unasoma kivuli cha mema, lakini sio mema. <laughs> Kwa hiyo makini unaposoma sheria, nimewambiaje? We makini unaposoma nini? Sheria za Musa. Kwa sababu torati ni nini? Kivuli cha mema. Usibaki kwenye kivuli, nenda kwenye mema yenyewe. Iko sawa? Iko sawa? Neno kivuli pale ni sawa sana ramani ya nyumba. Hivi jamani, hata kama ramani ya nyumba ni nzuri, siku hizo wanatengeneza 3D. 3D maana yake nini? Ile ramani kabisa unaona mpaka mtu anapita, watumishi wa Bwana siku hizo wakina Eric wanafurahisha sana watumishi wa Bwana. Wanakutengenezea ramani ya sehemu, wanakuwekea na mtu anatembea, ni ramani ya nyumba. Unaona kigari kinaendeshwa, unapenda gari gani? Wanakuwekea kwenye ramani ya nyumba. Kwa hiyo chooni ni wapi? Wewe sasa kwenye ramani ya nyumba ukaona chooni kizuri, ukasema, mtumishi wa Bwana, fungeni macho, nataka ni kujoe chooni hapa kwenye ramani ya nyumba. Kwa ukai kwenye ramani nasema, jamani, kwenye ile ramani kitanda ni kizuri, leo nitalala huko. mm, -mm. Watu wanaoabudu mambo ya hekalu, mambo ya hema ya kutatania, mambo ya Torati, wanafanya nini? Wanalala kwenye nini? Ramani ya nyumba. Mwambie kwenye ramani ya nyumba, tafuta nyumba yenyewe. Ndio <laughs> maana hakuna mtu anayehesabiwa kwa matendo ya nini? Sheria. Kwa nini? Hakuna mtu anayekojoa kwenye ramani ya nyumba, hata kama kinacho kizuri ayewe <laughs> mnaonaje? Aleluya. Aleluya. Hey. Huwezi kuibusu picha ya mke wako wakati mke wako amesimama hapo. Picha ni picha. Sasa o oh, bebi, nimekumiza mwa, alafu ni picha, na mke wako anasema anasema Are you out of your mind? Zinasoma kweli. <laughs> Koramani, picha ni nini? Picha, lakini si sura yenyewe unatakiwa kuibeba Torati namna hiyo, usibebe Torati kama kitu chenyewe. Torati ni nini? Kivuli. sema kivuli, sema kivuli, sema kivuli. Kwa kinachofanyika kwenye kivuli sio picha yenyewe. Kwa kwenye kivuli walikuwa wanatoa kondoo, si ndio? Yeah. Lakini ile kondoo ni nini? ni kivuli. kondoo mwenyewe ni nani? Yesu Kristo megundoa sasa eh? tazama nini, mwanakondoo wa Mungu aichukae dhambi ya ulimwengu, toka kwenye nini kivuli waya nikuambie, Arusha kuna watu walitoa wa... kuna mama alienda kutoa kondoo kwa ajili ya kijana wake kanisani, kwa ajili ya dhambi za kijana, akapeleka nini? Ninatoa kibiblia ana... yule mtu anakojoa wapi? Kwenye choo cha ramani ya nyumba, mami mwenzako sio mjinga, usikojoe kwenye choo cha ramani ya nyumba, subiri nyumba ikamilike. Kwa hiyo nyumba halisi imefanyika wapi? Ndani ya Yesu Kristo. Tofautisha eh, umekumbuka eh? kwa hiyo agano la kale inabeba kivuli eh, si ndio eh? ambao halisi uko wapi? Ndani ya Kristo. Lazima ujue kusoma namna hiyo. Haleluya! Yaani, kuna watu wameelewa vizuri mpaka wenyewe wanajisikia vibaya. Unaona nyuso eh? wa no, zenu zimepanuka hivi zinang'aa, zina Mmeelewa mwamini mwenzako, naona umeelewa. Haleluya! <laughs> kumi mmoja, nasemaje? Kwa kuwa basi, torati kwa kuwa ni kivuli cha mema yatakayokuwa, wala si sura yenyewe <laughs> ya mambo hayo, kwa sababu <laughs> zile zile <laughs> anazozitoa, muda gani? Kila mwaka daima, asemaje? Haiwezi wakati wote wa kuwakamilisha nini wakaribiao neno, wakaribiao pale, maana yake ni waabuduo kwa ibada ndani ya hekalu na sheria na taratibu na kanuni zake, ilikuwa ni nini? Kivuli, kivuli cha torati hakitakasi waabuduo kwa kuabudu ndani ya hekalu. Sio ibada halisi, ibada halisi ni katika roho na kweli, ambayo ni katika nani? Kristo. Mstari wa pili unasemaje? Kama ndivyo Je, dhabihu hazingekoma kutolewa? kama ana waabuduo wakiisha kusafishwa mara moja, wasingejiona tena kuwa na dhambi. Ina maana kwa nini walikuwa wanatoa dhabihu za wanyama kila mara? Kwa sababu ukishamtoa mnyama wa kwanza, ukikaa baada ya muda unajiona tena nini? mwenye dhambi. Kwa, kwa sababu gani aziwakamilishi waabuduo? Kwa sababu ni kivuli. Sema kivuli. Mstari wa tatu nasemaje? Lakini katika dhabihu hizo moja bila twende. Lakini katika dhabihu hizo liko nini? Kumbukumbu, kumbu la dhambi kila mwaka. Mwona shida yote, dhabihu eh, haziondoi dhambi, linaweka nini kumbukumbu kumbu la dhambi. Kwa maana yake inafunika tu. Kwa nini? kwa kitambo. Nasemaje mstari wa nne? Maana haiwezekani damu ya mafahali na mbuzi kufanya nini? kuondoa dhambi kwa kinachotafutwa hapa ni nini? Ni dhabihu inayoondoa dhambi, kwa sababu chini ya torati dhabihu za wanyama haziondoi nini? Dhambi. kama haziondoi zinafanya nini? Zinafunika. Okay, kwa damu ya Yesu inabidi iwe na nguvu kuliko dhabihu za wanyama, si ndio? Eh, kwa hiyo kama dhabihu za wanyama haziondoi dhambi, ina maana inayoondoa dhambi ni ipi? Damu ya Yesu. Aleluya. Twende mstari wa ngapi? tano. Anasemaje? Kwa hiyo ajapo ulimwenguni, ngoja, ko tayari. Kuna mtu anakuja ulimwenguni, maana yake kile halisi kinakuja. Tuko sawa eh? ili kuondoa nini, ramani imalize kipindi chake. Kwa hiyo ajapo ulimwenguni asema eh? Moja, mbili, tatu, dhabihu lehe, lakini mwili uliniwekea tayari ah -ah. Kwa mwili ndio unaotajika uwekwe tayari kwa ajili ya ondoleo la dhambi, kwa sababu dhabihu za wanyama haziondoi dhambi. Twende mstari wa ngapi? Wasitasemaje? sadaka za kuteketezwa na sadaka za dhambi hukupendezwa nazo. Kwa hiyo zilizotolewa kwenye kivuli, Mungu hakuwahi kupendezwa nazo. By the way, Mungu wa apendi kitimoto, apendi nyama choma Swai. Unaona kuna tanuru kwenye hekalu linawaka moto tu, zinatupiwa nyama tu pale pa paja pa mbavu pa. Hapo anasema harufu inafika mbinguni, Mungu anasema wa wow, huyu mbuzi wa leo mm, I feel good tiririri. Eh? Yeah? <laughs> Yehova anajisikia vizuri, amekula nini? Mbuzi, kondoo mwenye mafuta mafuta. Yehova anasema nyama ya leo tamu Unajua kikao ambacho Mungu aliita kwa Yahudi kwenye Zaburi ya hamsini aliwaita kuambia nyama zenu silagi unajua hiyo? Okay. Mnachukia tukienda Zaburi ya hamsini? twende Zaburi ya hamsini tuambayembae kidogo si makosa yangu ni makosa ya mwandishi wa Waebrania ndio anayetupeleka huko Zaburi ya hamsini Tuanze mstari wa ngapi? Nimefungua eh, Isaya 50. Zaburi ya hamsini ina mistari mingi, nataka nikuonyeshe kuonyesha ya kwamba Mungu hakuwahi kufurahia mbuzi na kondoo kwenye hekalu, hakuwahi kusema wow. Ah, na muona apostoli pale kaja na mbuzi wake pale, leo nitakula Leo ni sherehe. Yehova ameona nini? Mbuzi yule wa Kimasai mnene yule, kwenye agano la kale hiyo hiyo, Zaburi ya hamsini, Mungu alishakataa. Mungu alisema sipendi. Ngoja <laughs> nisiwekee maneno mdomoni. Ngoja tusome Zaburi ya hamsini mstari wa ngapi? Wa tano, tuanze tano. Anasemaje? nikusanyieni wacha Mungu wangu waliofanya agano nami kwa nini? Kwa dhabihu. Kwa wameitwa wanaofanya nini? Maagano kwa dhabihu. Kikao cha Mungu. Mtu mmoja alisoma mstari zamani akasema hivi: Mungu afanya agano na maskini. Anataka watu wenye uwezo wa kutoa dhabihu. Haleluya. Nikamwangalia nikasema huyu ni mng'ate sikio au ni mfundishe neno la Mungu? Unajua, <laughs> kuna watu wanaongea vitu mpaka unamwangalia kichwa kwanza, unaangalia kwanza utosi, mpaka unasema Jamani, so, hivi na mimi nilikuwa mjinga hivi. Sasa sio kwamba nimevuka pia, nimepita. Na nilikuwa na matangopori magumu. Angalia, nikusanyeni wa cha Mungu wangu akasema Mungu hakusanyi watu wasio na hela; wanakusanya watu wanaweza kufanya maagano kwa dhabihu. Na dhabihu pale sio hela. Ni sacrifice of animals. Ni dhabihu za nini? Za wanyama. Waliokuwa nachinjwa wapi? Hekaluni. Angalia anachosema hapo chini yake. Moja mtu tushini, amsini, amsini tano, nasemaje? Nikusanyeni wacha Mungu wangu waliofanya agano nami kwa dhabihu. Ili awasifie, tuangalie. Uh, Na mbingu zitatangaza haki yake, kwa maana Mungu ndiye aliye nani? Hakimu. Asemaje? Sikieni. Hichi kikao anawaambia nini? Sikieni, enyi watu wangu, nami nitanena. Mimi nitakushuhudia, Israeli. Mimi ndimi niliye Mungu, Mungu wako. Anamwambiaje? Sitakukemea kwa ajili ya dhabihu zako, na kafara zako ziko mbele zangu daima. Alikuwa anakula anasemaje? mm -mm. Sitatoa ng'ombe katika nyumba yako, wala beberu katika mazizi yako. Anasemaje? maana kila hayawani ni wangu, na makundi juu ya milima elfu. Anasemaje? na wajua ndege wote wa milima na wanyama wote wa mashamba ni wangu. Anasemaje? kama ningekuwa na njaa nisingekuambia ngoja kwanza, mbona mimi nimeposi? Mnaenda tu. Mungu asemaje? kama ningekuwa na njaa nisingekwambia kuambia Aroni, nahitaji ng'ombe. Walawi, waambieni wa Israel, huku na hizi chaa. Sijaona madhabahuni kitu kinono kikifanya nini, kikichomwa. Kuna Arusha sehemu inaitwa kwa Mrombo. Kama Mungu angekuwa anapenda vinono, angekuwa anakaa kwa Mrombo, maana kule mbuzi zinachomwa. <laughs> Mikia sehemu inaitwa mahakama ya mbuzi, angalia vizuri, kuna sehemu anachoma <laughs> mbuzi choma. Asemaje na mswai wangapi? Kumi na mbili. Kama ningekuwa na njaa, singekuambia, asemaje? Maana ulimwengu ni wangu, navyo viu ya Zaburi akasemaje, je, nile nyama ya mafahali au ninywe damu ya mbuzi? Maanake Mungu anasemaje? Unafikiri mimi na, na kiu ya damu? Alafu <laughs> anasemaje, mstari wangapi pale kumi na nne, anasemaje? Mtolee Mungu zabihu za kushukuru, mtimizie aliye juu nadhiri zako. Kwa Mungu anataka watu washukuru. Ukiona unaenda kushukuru, kwa sababu yeye ndiye anayetoa dhabihu bora kwa Mungu anataka watu wamshukuru yeye katika utoaji wake. Kumbuka mfano wa Ibrahim. Alipotaka kumtoa mwanao, akamwambia usimtoe mwanao. Bwana mwenyewe atafanya nini? Atajitwalia mwana kondoo. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Mbona eh? Aliwahi kuwapigia makofi kwamba mnatoa vizuri sana. Apesema hapa, a a, hebu kusanyikeni nyenye niwaambie. Hivi mnafikiri nakulaga hiyo kitu? Mm -mm, sili. Ndio maana mwandishi wa Waebrania anasemaje? Anasemaje? mstari wangapi tulishia? wa Waebrania kumi mstari wa sita anasemaje? Sadaka za kuteketezwa na sadaka za dhambi hukupendezwa nazo, hapo anasemaje? Ndipo niliposema tazama, nimekuja, katika gombo la chuo nimeandikiwa niafanye mapenzi yako, Mungu. Haleluya! niafanye nini mapenzi yako Mungu. Naomba niulize huyu mwandishi alikuwa anatoa wapi haya maneno? Zaburi ya arobaini mstari wa sita na nane Twende huko, nimesema mwandishi akinipeleka ndo naenda, sindio? Ila mimi niko kwenye Waibrania ngapi? Kumi. Zaburi ya arobaini mstari wa sita nasemaje? Hebu nenda tusome wote, lakini mwili uliniwekea tayari katika gombo la chuo nimeandikiwa. Nani ameandikiwa? Tutasoma tujue, kwa sababu tunatafuta ile ambayo ni nini, dhabihu halisi. Sema dhabihu halisi, dhabihu halisi ambayo sio kivu, sio kivu. Zaburi ya arobaini mstari wa sita asemaje? Dhabihu na matoleo hukupendezwa nazo, asemaje? masikio yangu umezibua. Maana yake Musa, Daudi ameshtuka, asema, mm, Kumbe, natakiwa kuwa makini. Mungu ananifundisha nini kwenye hizi zabihu? Si anazozitaka kwa sababu zingetolewa kila mwaka. Ningefanya nini? Zingekuwa zingetolewa mara moja, alafu dhambi zingekuwepo tena. Maana yake ingefanya kazi yake, maana yake ilikuwa ifanyi kazi, ilikuwa ina expire. Sema ina expire. Anasemaje? kafara na sadaka za dhambi hukuzitaka. Asemaje? Ndipo niliposema, tazama nimekuja, katika gombo la chuo nimeandikiwa, mstari wa nane, ni afanye mapenzi yako, e Mungu, ndio, e Mungu wangu ndio furaha yangu, naam, sheria yako imo moyoni mwangu. Twende Waebrania kumi tuone alipotolea kwa, amesemaje? mstari wa saba tena, Waebrania 10, samesemaje? Ndipo niliposema, tazama nimekuja, katika gombo la chuo nimeandikiwa nifanye nini? ni afanye mapenzi yako Mungu. Mapenzi ya Mungu yanapatikana kwenye nini? Mstari wa nane asemaje? Hapo juu asemapo, dhabihu na matoleo, sadaka za kuteketezwa na hizo za dhambi hukuzitaka wala hukupendezwa nazo, asemaje? zitolewazo kama ilivyoamuru Torati kwa. Ni zipi ambazo Mungu hakupendezwa nazo? Ni sadaka na dhabihu zilizotolewa chini ya nini? Torati. Anasemaje mstari wa tisa? Ndipo aliposema, tazama, nimekuja nyafanye mapenzi yako. Anasemaje? aondoa la kwanza. La kwanza ni kivuli, eh? ni torati eh? ili kusudi alisimamishe la pili. Hapo anasemaje? katika mapenzi hayo. Naomba niulize, mapenzi ni kutolewa kwa wan... mapenzi ya Mungu ni kutolewa kwa sadaka za wanyama, au ni kutolewa kwa mwili? Kutolewa kwa mwili wa huyu mwingine aliyesema, nimeandikiwa katika gombo la chuo ni afanye mapenzi yako. ni nani? Najua, najua ni Yesu, lakini ngoja tuone mwandishi anatuambia kwamba ni nani, ni nani? Yesu au la? Anasemaje katika mapenzi hayo, mmepata nini? utakaso. Kwa, kwa ondoleo la dhambi sawasawa na nini? Utakaso inapatikana katika nini? mapenzi hayo. mapenzi hayo ya nini? Angalia, mmepata utakaso kufanya nini? kwa kutolewa mwili wa Yesu Kristo mara moja tu. Kwa utakaso unapatikana wapi? Kwenye dhabihu ya Yesu Kristo sio dhabihu za wanyama. Imeeleweka hapo? Kwa mwili uliotolewa pale ni mwili wa nani? Wa Yesu Kristo. Mapenzi ya Mungu yanapatikana kwenye kutolewa kwa mwili wa Yesu Kristo sio kwenye kutolewa kwa nini? Kwa wanyama. Mwambie jirani yako umeelewa hiyo? Mwambie jirani yako umeelewa hiyo? Good. Good. Alafu, inasemaje? Kumi na moja, nasemaje? Na kila kuhani. Naomba niulize kwanza, dhabihu ya Yesu Kristo inatolewa mara ngapi? Za wanyama kila mwaka, daima iko sawa. Kwa kipi kenye nguvu kinachotolewa mara moja, kila mwaka? Maana yake nini? Ikitolewa mwaka huu ime-expire, baada ya muda kwa inabidi itolewe nini nyingine. Lakini dhabihu ya Yesu metolewa mara ngapi? Mara moja. Ina maana dhabihu ya Yesu ikimtakasa mtu inamtakasa mara moja, hatakaswi mtu mara mbili. Hiyo e, ni nzito eh? Maana mjisoe nachukua damu ya Yesu ninajitakasa, baba. Ngoja nichekeshe kidogo. Kama Wayahudi walikuwa wanajiona wenye dhambi baada ya mwaka mmoja kwa sababu ya dhabihu za wanyama, naomba niulize, Wakristo leo wanajiona wenye dhambi baada ya muda gani? Ne Wakristo sinyendia, ambao mnaamka nasema baba, ninajitakasa nachukua damu ya Yesu, ikifika saa sita unasemaje? Inawezekana nimekosea kwenye mizunguko yangu, nachukua damu ya Yesu malango ya saa. Ikifika saa tisa ninachukua damu ya Yesu ninajitakasa. Ukienda usiku saa tatu, ninachukua damu ya Yesu ninajitakasa, afu nalala. Asubui hujatenda dhambi yoyote bado, ndio umelala chwa kwenye godoro. Unaamka unasema baba, inawezekana nimekutenda dhambi usingizini. Baba, ninajitakasa kwa damu ya Yesu. Ule utakaso wa jana wa asubui, baada ya masaa matatu umefanya nini? Umeisha mefanya usiku, inabidi uchukue tena damu. Maana yake nabidi Yesu afya mara ngapi? Mara nyingi sana, ili upate utakaso wa kila saa. Niulize nani ambaye ana moyo wa kutokuamini mgumu? Ni Wayahudi wanaotoa dhabihu wanajiona wenye dhambi baada ya mwaka, au Wakristo wanaochukua damu ya Yesu wanajiona wenye dhambi baada ya masaa hayo? si matusi eh? Maanayake unasema dhabihu ya ng'ombe, dhabihu ya mafahali, dhabihu ya makondoo ina nguvu kuliko dhabihu ya Yesu, na unafikiri unamheshimu Mungu? Mimi ni m -m -m mwenye dhambi, Baba, ninaomba unitakase kwa damu ya Yesu. Unalala Unaamka asubuhi o oh, Baba tazama, ninaitia damu ya Yesu initakase, mchana, jioni, usiku. Ma, Wayahudi wanakuangalia, akasema da hii damu ya Yesu wenu kicheche mwambi mwenzako, acha kumdharau Yesu. Alitolewa mara ngapi? Ok, naomba tuangalie kwenye Biblia. Una biblia yako eh? Tuangalie kwamba hiyo ya Yesu inatakasa muda gani? Ina expire baada ya mwaka? Mwambie mwenzako kwanza, ina expire baada ya muda gani? kwa expire nini kwa ingereza, kwa Kiswahili inaisha, muda wake unaisha lini? ili tujue, ikiisha tuchukue nini, damu nyingine. Na unajua kwenye agano hilo ilikuwa hawachukui damu ya yule mnyama aliyekufa, inabidi afe tena nini mwingine kwa kama damu ya Yesu ikispy, inabidi afe Yesu tena au afe Yesu mwingine. Si ndio, eh? Kwa sababu ya, alipotoa jana ile expire kama ambapo kondoo alikuwa akiexpire, tunamchukua kondoo mwingine, inabidi ya Yesu ikiexpire Jumatatu, Jumanne, Yesu tumtoe tena wa yeah. Ndio maana mwandishi wa Waebrania anasema ingalimpasa kufa mara nyingi tangu kuumbwa misingi ya nini ulimwengu, afe kila wakati. Lakini Yesu oye Yesu amekufa mara ngapi? Mara moja. Akatutakasa mara ngapi? Mara moja. Kwa muda gani? Milele. Sio maneno yangu. Hata mimi ningetaka niwe naoga damu kila saa, ukijisikia tu mwenye dhambi, damu iko wapi? Lakini maandiko yanasemaje? Naliheshimu neno la Mungu, full stop. Tusome, inasemaje? Na kila kuhani, sema kila kuhani. Ehe, usimama kila siku akifanya ibada. Naomba tukae kidogo hapa, inasemaje? Husimama kila siku. Kwa nini akai? Kwa sababu wayahudi wanakuja na dhabihu kila nini. Kwa lazima kuhani aliyeko chini ya kivuli aliyeko chini ya torati asimame kila siku. Unajua kwa nini? Kwa sababu dhabihu zinakuja kama msururu, wayahudi wakizingua wanakuja na dhabihu. Yeah, yeah, yeah. Kwa hiyo inabidi tu usimame pale Ebeneza anakuja. Anani anakuja. Makuhani wanafanya nini? Wanasimama kila siku. Taifa zima Yerusalemu na mbuzi na kondoo, ndio maana hekalu Yesu alipoambia waache kuuza hivyo vitu ni kwa sababu Yesu alijua zime expire, kwa sababu alikuwa mjini, akawaambia acheni kuuza hivyo vitu kwenye nyumba hii. Watu wakafikiri Yesu alikuwa amekasirika. Yesu alikuwa ananiambia hivi, haiwezekani nikaja na bado ukauza mbuzi kwa ajili ya dhambi. Maana yake nini? Yaani bado unatumia una, una, una ramani ya nyumba wakati nyumba imekuja. Mimi mzee wako sio mjinga. Yesu amekuja. Yesu ameteswa. Yesu amekufa. Yesu amefufuka. Kuhani mkuu ametoa dhabihu yake mara moja yenye nguvu kuliko za kondoo, za mbuzi na mafahali. Okay, twende tusome. Inasemaje kila kuhani usimama kila siku akifanya nini? Ibada. Na kutoa nini? Dhabihu zile zile mara ngapi? Mara nyingi ambazo haziwezi kabisa kuondoa dhambi. Mstari wa kumi na mbili, wale wanasimama eh? Yesu ameketi. Watu anampaga, umeketi kwenye enzi yako, umeketi ukimwambia umesamehewa, haamini, ila Yesu ameketi hmm. Haleluya, eti umeketi na umesimama na dhambi zako, ehe, uh -huh. nasemaje lakini huyu huyu ni nani huyu? Yesu ambaye mapenzi ya Mungu yako ndani yake, kwa kutolea mwili wake mara moja, anasemaje? Lakini huyu alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi, dhambi ngapi? Moja. Inaexpire muda gani? Idumuyo hata milele. Aliendelea kutoa? Hapana, aliketi mkono wa kuume wa Mungu. Yesu ameketi, yeye ni kuhani pekee aliyeketi, ni kuhani wa milele, mfano wa Melkizedeki. Alipotoa akamasema nimemaliza. Hasubirii tena dhabihu nyingine ifanye nini, iletwe. Yesu ni kuhani wa tofauti, kwa sababu makuhani wengine walikuwa wanaingia na kondoo. Yesu aliingia mwenyewe mara moja, kama moja, dhabihu namba mbili kama kuhani. Yaani kuhani anaingia, nambia kondoo yuko wapi? Akasema nimekuja kumtoa kondoo yuko wapi? Ni mimi kwa wewe, ni kuhani na kondoo. Yesu alipiga ngoma zote mbili kwa wakati mmoja, ameingia kama kwa mwana kondoo wa Mungu wa Mungu aichukua dhambi ya, ya ulimwengu, halafu akaingia kama kuhani mkuu kwa ajili ya dhambi za watu. Yesu ameingia wa double, hajabeba kondoo me yeye ndio me na yeye ndio kuhani kwao, alijikagua mwenyewe akajiona amekamilika, akajitoa mwenyewe kwa ajili ya dhambi zetu mara moja milele, dhabihu idumuyo hivi yeah. Nitaachaje kumshukuru Yesu? Angalia midomo inayoshukuru inayotukuza jina lake, ndo kazi iliyobaki. Anasemaje? atoae dhabihu za kushukuru, ndiye anayenitukuza. Imebaki nini kwa sababu umetolewa mara moja? Shukrani. Hahitaji kondoo. Shukrani. Asante Yesu. Maona? Kondoo maana nyimbo za Wakristo inatakiwa kuwa nyimbo za shukrani kwa sababu ya dhabihu ya Yesu Kristo. Nyimbo zetu hazitaki kuwa na malalamiko hata kidogo. Inatakiwa ija asante Yesu. Ndio maana maombi ya Wakristo kwenye nyaraka inasemaje? Pamoja na shukrani, pamoja na shukrani, pamoja na shukrani. Nenda kaliangalia maombi yote kwenye nyaraka. Inamalizia na nini? Pamoja na shukrani, pamoja na shukrani. Kwa nini tunashukuru? Kwa sababu amemaliza, kwa sababu kuhani wetu ameketi. Kuhani wetu hatoi. Sasa ngoja niulize swali, wanaoichukua damu ya Yesu na kuitoa, wanaichukua wapi? Kwa sababu kuhani mkuu Yesu Kristo, sikiliza, usikasirike, kuhani mkuu Yesu Kristo alifanyeje? Alitoa dhabihu yake mara moja Alipomaliza akaketi. Hiyo damu yake wewe unaitoa wapi, wakati mtoaji kuhani mkuu ametoa, akaketi? Wewe unapeleka madhabahu ipi? Mume wenzako unapeleka madhabahu ipi? Muulize wewe, ukichukua hmm? damu ya Yesu unapeleka madhabahu ipi? Alafu nani atakayepokea? Kwa sababu aliyetoa ametoa akasema, kasema deal done, case closed settled forever, nime keti. Labda kama unamwaga damu ya Yesu gani, bari Yesu au yetu? Yesu aitwaye Justo labda ndio huyo, au labda ya Jesus Moloko au Gabriel Jesus, maana kuna maJesus wengi. Sasa hata Yoshua maana yake ni Yesu. Lakini Yesu mwana wa Mungu ametoa dhabu yake mara moja, ameketi, ameketi, ameketi, ameketi. Amwagi damu yake kila siku? alimwaga mara ngapi? mara moja. Ina expire lini? haiwezi ku expire. Inadumu muda gani? milele. Kwa hiyo wanaoingia kutakaswa kwa damu ya Yesu wanatakaswa mara moja, hawataki kujiona wenye dhambi baada ya siku baada ya saa baada ya mwaka, wanakuwa watakatifu milele, sio mimi. Ni kondoo aliyetolewa ni dhabihu. Yesu amejipendekeza sana. Hii sio kupendwa, hiku ni kumwagiwa upendo, ni kufunikwa na mapendo, ni kuwa smoothed with love, wazungu wanasema Mungu amenipenda upeo. Angalia ndugu zangu, mimi naangalia mashauri ya kutoa kujiona mwenye dhambi kila siku ingekuaje? asante Yesu, asante Yesu, asante Yesu, asante Yesu, asante Yesu, Yesu. Kwa Yesu ameketi, mwambie zako Yesu ameketi. kwa nini ameketi? Amemaliza dhabihu iliyotolewa ni bora sio za wanyama hiyo. Haleluya. Mapenzi ya Mungu kwenye dhabihu iliyo bora inatolewa mara ngapi? mara moja. Inatoa nini? Utakaso. Umda gani? Milele. Kwa maana yake one touch all goals. Sio many goals. All goals. Niguse mara moja uniokoe milele <laughs> Kwa kama utaki kutakaswa milele, usije kai kwa Yesu, katafute kondoo ili upeleke kila nini, kila siku, kila mwaka, kila baada ya dhambi mpya inayokuja. Haleluya. Haleluya. Umeiona kwenye Biblia yako au Biblia yangu peke yangu, sikawa nimedanganywa Biblia. Hebu someni Biblia zenu. Ningekuwa kama shule ya msingi zamani, ningechora jedwali: agano jipya, agano la kale, kwenye uhalisia, kwenye kivuli, dhabihu za nyama, dhabihu ya Yesu Kristo, inafunika dhambi kwa muda, inaondoa dhambi au inatakasa, waabuduo wanajiona wenye dhambi, waabuduo wanajiona wamekamilika. Mwana tofauti kwenye hili agano Kuhani anasimama kila siku, kwenye hili kuhani ameketi. Dhabihu inatolewa kila mwaka, dhabihu inatolewa mara moja. Huu ni ukombozi wa kitambo, huu ni ukombozi wa milele. Moona, nenda kachoro ya majedwali, mwalimu wako atasaisha, mchungaji wako. Haleluya. Waebrania kumi itakusaidia kuchora ya majedwali vizuri. Compare and contrast. and contrast compare and contrast the law and Christ. Unafananisha. Akasemaje? Msara soma ile, akasema tangu hapo akingojea, wa hata adui zako waweke chini ya miguu yake Actually hii hapa adui za Yesu kuweka chini ya miguu yake iliyobaki ni kwa namna gani? Adui zake wanawekwa chini ya miguu yake kwa sisi kuhubiri nini? Injili. Kwa kwa sababu ufufuo wa Yesu Kristo, dhabihu ya Yesu Kristo inatupa mamlaka ya kuwatangazia watu nini? Ondoleo la dhambi au ushindi uliopatikana, wanawekwa chini ya miguu ya Yesu Kristo. Itafanya, ina maelezo marefu kidogo hiyo. Nimekupa shortcut. Bwana asifiwe. Kwa kuhubiri Injili ni kumpeleka shetani kwenye nafasi yake. Nafasi gani? Hauna mamlaka juu ya mtu yeyote ulimwenguni, kwa sababu Yesu alikufa kwa ajili ya kila mtu. Ametoa dhabihu moja ikomboayo au itakasayo milele, na amefanya nini? Ameketi. Sema, Yesu ameketi. Haleluya, amen. Nampenda Yesu jamani, wewe umpendi? <laughs> waja unaweza ukasema nampenda Yesu na ujui kwa nini unampenda, lakini kwa kukupenda wewe hivi aumpendi mpendi? Tumeelewana, watumishi wa Bwana okay. mstari wa wangapi? Tupo kumi na tatu. Nasemaje? Naomba, naomba tusome kumi na nne taratibu, mmoja, kila mtu asome na ajisikie. Inasemaje? maana kwa toleo moja amewakamilisha muda gani? Hata milele. Nani hao wanaotakaswa kwa toleo la dhabihu ya Yesu Kristo? Wanaotakaswa wanakamilishwa muda gani? muda gani? Naomba niulize, mwisho wa milele ni mirele, nini? Wangapi wanajua maana ya milele? Lugha rahisi ya milele maana yake nini? Isio na mwisho. Okay, nikitakaswa leo kesho nikajiona mwenye dhambi hiyo ni the, utakaso wa milele ili kiwe okay? Kwa hiyo Mkristo akitenda dhambi kesho asubuhi na leo ametakaswa, anakuwa mwenye dhambi? Hapana, anakuwa nani? Mtakatifu aliyetenda dhambi, lakini asili yake ni nini? Mtakatifu. Bwana asifiwe! Ni sana mwanadamu anasema, nikisema moo, mimi ni ng'ombe? Hapana, ni mwanadamu aliyesema moo kama ng'ombe. Asili yangu ni nini Wanadamu, asili tayari imeshabadilishwa, naitwa nini? Mtakatifu. Ndo maana Paulo aliandika waraka kwa Korinto, unajua wa, vimeo vya Korinto. Maaskofu wa leo wangeandika waraka kwa Korinto wasingeandika kama Paulo anaandikaje? kwa kanisa lililoko Korinto kanisa watakatifu walioko Korinto ajaangalia matendo yao abadilishe asili yao Amesema watakatifu walioko Korinto kwa sababu hawakutakaswa na matendo yao, walitakaswa kwa sababu gani? Imani yao kwa dhabihu ya Yesu Kristo. Yesu hoye, oh yeah. Yesu juu <laughs> Yesu angekuwa mwanasiasa, ningempa kura zangu zote Oktoba, ningetiki. Bwana asifiwe. Leo siwaache Asemaje? Kwa maana kwa toleo moja, naomba turuke mpaka mstari wa kumi na saba. Asemaje? dhambi zao na uasi wao sitaukumbuka tena kabisa. Okay, ngoja niulize swali, hiyo sentensi ina uhakika? Kwa hiyo Mungu kwa sababu Kristo ameshotolewa mwenye kumbukumbu kumbu la dhambi, sio Mungu, ni watu. Yeye mwenye amesemaje? Dhambi zao na uasi wao sitaukumbuka tena kabisa. Unajua maana sitaukumbuka tena, alafu ongeze neno kabisa, umefunga hiyo. Dhambi zao na uasi wao sitaukumbuka tena kabisa. Aleluya, aleluya. Aleluya. Kwa katika hili agano kwenye mstari kuna sasa semaje? Hili ni agano nitakalo agana nao baada ya siku hizo asema Bwana. Nitatia sheria zangu mioyoni mwao na katika nia zao nitaziandika. Kwenye agano la Musa lile alilo hapa sheria ziliandikwa kwenye nini? Mbao mbili. Si ndio, eh? Lakini kwenye agano jipya Mungu ameandika sheria zake ndani ya nini? Mioyo yetu. Maana yake amebadilisha hali ya ndani kabla ya kubadilisha hali ya nje ndani ya mioyo yetu tayari, kwa sababu tuna roho wa Mungu sheria za Mungu zipo. Ndio maana una uwezo wa kumti Mungu sasa hivi, kwa sababu ndani yako ameweka roho wake. Aasema Roho Mtakatifu ndiye anayeshuhudia hayo na kwamba, katika mioyo yao na katika nia zao nitaziandika sheria zangu. hazitaandikwa kwenye nini? Mbao. Kwa hiyo ni kwenye vibao vya moyo. Sema ndani ya moyo wangu. Tumeelewana mpaka hapo? Tunamalizia Waibrania tisa pale, nimesema tunamalizia eh? Eh? tisa. Nataka nikusomee mstari wa kumi na tatu na kumi na nne alafu tunaishia hapo. Nataka kumshukuru Baba alafu tunaishia hapo. Waibrania tisa kumi na tatu na kumi na nne. Mefika nataka mnisomee kwa pamoja, nasemaje? Kwa maana ikiwa damu ya mbuzi na mafahali na majivu ya ndama ya ng'ombe walionyunyizwa wenye uchafu hutakasa hata kusafisha nini? Mwili. Akasemaje? Basi si zaidi damu yake nani? Kristo ambaye kwamba roho ya milele alijitoa nafsi yake kwa nani? Kwa Mungu. Kwa nini? sadaka isiyo na mawaa itawasafisha dhamiri zenu na matendo mafu, mpate kumwabudu Mungu aliye hai. Amesemaje? Inasafisha mpaka dhamiri, maana yake inasafisha mpaka ndani ya mtu, sio kwenye mwili, sio kujisikia tu kwamba nimetakaswa. in fact, ukimwamini Yesu Kristo, hata ukijisikia mwenye dhambi, hautakuwa mwenye dhambi. Kwa sababu gani? Mungu ameshafanya kazi ndani ya nini, roho yako. Haleluya, umeamini Yesu Kristo, umeamini dhabu yake, umeamini kwamba alikufa kwa ajili yako, kwa tunaweza kusema hivi Dhambi huondolewa au husamehewa kwa imani katika dhabihu ya Yesu Kristo. Tuko sawa, si ndio, eh? kwenye dhabihu hiyo Mungu hana kumbukumbu la dhambi, si ndio? Si ndio? Kwa hiyo mwamini amekamilishwa. muda gani? Milele. Imefanyika hivyo mara ngapi? Mara moja. Kwa hiyo msamaha wa dhambi ni zawadi ya milele kwa sababu ya aina ya nini? Dhabihu. Msamaha wa dhambi sio jambo ambalo Mungu atalifanya baadaye, ameshalifanya katika Kristo. Kazi ya ulimwengu ni kufanya nini? Ni kupokea. Alikufa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu wote. Unajua kwa nini ulimwengu wote haujasamehewa? Ni kwa sababu sio kila mtu katika ulimwengu aliyeamini habari hizi nini, njema. Bwana asifiwe. Bwana