Yaliyotangulia kuandikwa yaliandikwa ili kutufundisha sisi. Kwa maana yake, Paulo anapoandika waraka kwa Warumi anasema kuna mambo yaliyotangulia kuandikwa, ndio anaita maandiko, ili kwa saburi na faraja ya maandiko tupate kuwa na nini? Tumaini. Kwa anawaandikia waraka kwa Warumi, lakini amesema saburi na faraja ninayo hapa, naitoa wapi? Kwenye maandiko. Maandiko gani? tuna sehemu nyingine Timoteo wa pili tatu kumi na tano, Timoteo wa pili tatu kumi na tano. Timoteo iko iko nyuma ya Tito, Timoteo wa pili tatu kumi na tano. Haleluya. Sasa Timoteo anapatikana kwanza kwenye sura gani? Sura ya kumi na sita ya nini? Matendo ya Mitume. Kwa ni mtu ambaye alikabidhiwa Paulo awe mwanafunzi wake na kwamba aendelee kumfundisha. Angalia mstari wa kumi na tano nataka tusome wote pale Timoteo wa pili tatu kumi na tano inasemaje? Na ya kuwa tangu utoto umeyajua maandiko. Kwa Paulo tangu mtoto, kuna kitabu alikuwa anapitia kufundishiwa, si ndio? ni Timoteo ni kitabu, ni waraka wa Timotheo? Hapana. Umeyajua maandiko matakatifu ambayo yaweza kukuhekimisha hata upate wokovu kwa imani iliyo katika nani? Kristo Yesu. Ipo kwenye maandiko matakatifu hiyo habari, habari za Kristo Yesu, na ilitumika kwa ajili ya kumsaidia kupata hekima juu ya mambo, nayo si wokovu. Ndio maana, ndio maana chini yake nasemaje kila Andiko lenye pumzi ya Mungu lafaa kwa mafundisho na kuwaonya watu makosa yao, na kwaongoza na, na kuadibisha kwa kwa katika haki, ili mtu wa Mungu awe kamili, amekamilishwa apate kutenda kila tendo jema. Ni kitabu gani ambacho Timoteo alikuwa anatumia? Bila shaka sio Mathayo mpaka Ufunuo, ni Mwanzo mpaka Malaki. Haleluya! Okay, tuangalie sehemu nyingine ambayo maandiko yametajwa, Yohana saba 38 na Yohana 7:38. na Ukiandika, unaenda kufunua kufungua Yohana 7:38. na Ukianza kwenye 37 kwa ajili ya muktadha. Tusome wote hata siku ya mwisho, siku ile kubwa ya sikukuu, Yesu akasimama, akapaza sauti yake akisema, mtu akiona kiu na aje kwangu anywe. thelathini na nane. Aniaminie mimi kama vile maandiko yalivyo nena, mito ya maji yaliyo hai itatoka ndani yake. Yesu alikuwa anarifa kitabu gani? Aniaminie mimi kama vile maandiko yanavyosema, mito ya maji itatoka ndani yake. Alikuwa anazungumza baada ya nini? Roho sasa na neno lilo alisema kwa habari ya Roho ambaye wale wa mwaminio watampokea baadaye, kwa maana Roho alikuwa hajaja kwa sababu Yesu alikuwa hajatukuzwa bado. Kwa hata habari ya Roho inapatikana wapi? Mwanzo mpaka Malaki kwa ahadi ya kupokea Roho inapatikana huko pia. Tutaionaje? Tutaangalia baadaye. Angalia angalia kwenye waraka wa pili wa Petro moja ishirini. Waraka wa pili wa Petro moja ishirini. Waraka wa pili wa Petro iko mbele ya Yakobo, wa Petro wa kwanza unaona. Waraka wa pili moja ishirini, waraka wa pili wa Petro moja ishirini, sio? Kuna wengine naona hawaandiki waraka wa pili wa Petro sura ya kwanza mstari wa ishirini. Tusome. Mkijua neno hili ya kwamba ya kwanza eh, mkijua neno hili kwanza eh, ya kwamba hakuna unabii katika nini, maandiko upatao utafsiriwa kama apendavyo mtu fulani tu, unabii katika nini, maandiko kwa tayari, hata Petro mwenyewe anasema kuna unabii katika nini, maandiko. Maandiko yapi? mwanzo mpaka Malaki. Kwa lazima urudi kule. Angalia kwenye matendo ya mitume kumi na nane. Tuanze kumi na saba mstari wa pili kumi na saba matendo ya mitume kumi na saba mstari wa pili matendo ya mitume eh? kumi na saba mstari wa pili nasemaje? amjafika kumi na saba mstari wa pili moja mbili tatu ende na Paulo kama ilivyo desturi yake akaingia mle walimo akaojiana nao kwa maneno ya nini? Maandiko, sabato tatu. Kwa Paulo aliingia hekaluni hapo kwenye sinagogi akakuta kitabu, akatumia sabato ngapi? Tatu. kufanya nini? Kufundisha. alikuwa anafundisha kutoka wapi? Mwanzo mpaka Malaki. hicho ndio kitabu chokuwepo. Angalia pia hapo kwenye mstari wa kumi na saba, mstari wa kumi na moja In fact, tunaanza kwanza kumi chini yake hapo, Matendo kumi na saba mstari wa kumi na kumi na moja. Haleluya. Haleluya. Wangapi ananielewa mpaka hapo? Wangapi wananielewa mpaka hapo? Nitawauliza okay, maswali baadaye. Ndio anajenga msingi taratibu, narudiarudia kutaja mistari mingi so baadaye swali langu litatoka na nitakuuliza sema, ah, mtumishi unauliza maswali takuuliza ndio, 17 10 na 11 nasemaje? Mara hao ndugu akawapelekea akawapeleka Paulo na nani na Sila usiku hata wapi? Beroya. Na walipofika huko wakaingia wapi? Katika sinagogi la Wayahudi ehe, watu hao walikuwa waungwana kuliko wale wa Thessalonike, kwa maana walipokea neno lile kwa uelekevu wa moyo, wakayachunguza nini maandiko kila siku, waone kama mambo ya hayo ndivyo alivyo kwa Paulo na Sila walivyohubiri. Hawa ndugu walikuwa walikuwa walikuwa kido, walikuwa sio kama wale wa, wa Thesalonike, si ndio? Eh, watu wa Beroa walikuwa tofauti. Walifanya nini? wenyewe walianza kuchukua, maana yake walikuwa na vitabu, wakasema hivi vitu anavyofundisha Paulo ametoa wapi? na je ndivyo ilivyo? Haleluya, haleluya. Unajua ni vizuri kuangalia kama ndivyo ilivyo eh? Uh, kama ndivyo ilivyo. Useme tu amen kubwa, amen. Angalia kama ndivyo ilivyo, nenda nawe kasome. Haleluya. Kwa kumi na moja, anasemaje? Watu hao walikuwa waungwana. Sema waungwana kuliko wale wa Thessalonika, kwa walilipokea lile neno. Kwa nini? Kwa uelekevu wa moyo, wakafanya nini? Wakayachunguza maandiko kila siku waone, kamba, waone kwamba mambo hayo ndivyo yalivyo. Matokeo yake watu wengi waliamini, kwa sababu maandiko yanachunguzwa vizuri. Mstari wa kumi na mbili, basi watu wengi miongoni mwao wakafanya nini? Wakaamini na wanawake wa Kiunani wenye cheo na wanaume si wachache watu wengi waliamini. Kwa hiyo ukiona Wakristo wanakwepa kusoma Biblia, watu wengi hawataamini. Wanaasifiwe Bwana, asifiwe Bwana Yesu, asifiwe. Asifiwe. Kwa Biblia haipasi kuwa kitabu cha kuogopwa, kitabu cha kupendwa, watu wanasoma, watu wanachambua watu wa Beroya walikuwa wanaangalia, Paulo ameondoka, tuangalie tuchambue hivi, Paulo amesemaje? Amesomaje mwanzo mpaka Malaki akasemaje? Inahusu habari za nani? Za mwana hmm. Paulo ameonaje hiyo? Mbona si tunaona wanyama tu pale, mara machinjo, mara kondoo, mara nini? Mwana amemwonaje pale. eh? Ameonaje ya kwamba Mungu aliahidi ya kwamba mwana huyu atakufa kwa ajili ya dhambi zetu na kufuka siku ya tatu. Ameonaje? Mwami mwenzako ameonaje? Kwa lazima ujue wameonaje. Kwa hiyo ni kumi na saba, tuende kumi na nane, Matendo ya Mitume kumi na nane ishirini na nne hadi ishirini na nane, kumi na nane ishirini na nne hadi ishirini na nane. Tamwangalia mtu mmoja anaitwa alikuwa Apolo, alikuwa hodari wa maandiko, alikuwa hodari wa maandiko. Kuna vitu kidogo tu alikuwa amemisi, ambao Priscilla na Akila walimchukua wakafanya nini wakamweleza njia ya Bwana kwa usahihi zaidi. Unajua, mtu ambaye anasoma maandiko vizuri anaweza kurekebishwa vizuri zaidi, si ndio eh? Akaelekezwa kwa usahihi zaidi, akaelekezwa kwa usahihi zaidi. Sasa unakuta mtu asomi Biblia, lakini ana majibu yake kichwani. Mwanafunzi wangu mmoja alikutana na mtu akasema, akamwambia haki ni kwa imani, akasema sawa, lakini mimi najua Mungu ataangalia na matendo. Mimi najua Biblia inasema hivyo. Hapana, ila mimi najua. Yaani anajua vitu ambavyo Biblia haisemi. Huyo si Mungu kabisa. Eti sawa, mimi najua ya kwamba Biblia haisemi. Mtu mmoja alikuwa amenichekesha, akasema mimi naamini ijapokuwa haiko kwenye Biblia. Anaamini ila haiko kwenye Biblia, anaamini ila haijaandikwa popote kwenye Biblia. Anaamini ila hata wa, wanatheolojia hawajai kuzungumzia ya kwamba mbinguni kuna skrini kubwa. Anaamini, anasema siku hiyo Mungu atakuwa na siku atashika kamera atakuwa na play episode ya mtu. Sasa unaona, Isaac, hii Mungu anakuwa anakuonyesha siku hiyo itakuwa ni soni itakuwa Samsung, itakuwa LG au itakuwa ipi? Haleluya, haleluya. In fact, si tunajua kulingana na Biblia Mungu huwa hahesabu maovu kwa hana mahali pa kurekodia. Hilo jambo la kwanza. Sasa anasema, The love does not take records of wrongs. Ungesoma Zaburi ya mia na thelathini ungemalizana na hiyo kitu. Na unaimba kabisa kama unge hesabu makosa nani, lakini nasikia Mungu ana screen aliyohesabia, ana, ana, ana diski ana flash jibi ngapi sijui, maana ulimwengu wote kila episode ya mtu ikipita pale, sema sasa ni saa ya hapo social media, malaika chomeka nasema episode, nenda episode namba mia mbili kumi na tano. Sasa atokea mtume pale, yeah! Mungu sio Joni. <laughs> Aleluya, aleluya aleluya! Upendo uhesabu nini mabaya? Ndo maana nawambiaga hata wachungaji na huwa wananikasirikia, ila asira zao zinaishaga baadaye. Mojau nionakasirika kwa sababu nachowaambia wakienda kuangalia hawaoni. Huwa nawaambia hivi, acheni kuambia watu kule naitwaje, mikutano ya nje kwamba Eh, Bwana Yesu, eh Bwana Yesu, futa jina langu, futa jina langu katika kitabu cha hukumu, katika kitabu cha hukumu, andika jina langu, andika kitabu jina langu katika kitabu cha uzima. Nikamwambia Mungu hana kitabu cha hukumu, hana hicho kitabu. Kitabu cha nini? Kitabu cha uzima. Hivi leo watoto wasio wa kwako unaihifadhije habari zako yani, watoto wa Ibilisi? Kwa nini kila mtu asitunze mafaili yake? Aliwaambia wanafunzi wake furahini, kwa sababu majina yenu katika kitabu cha uzima okay. Uzima kinyume chake si mauti. Nani ambaye ni msimamizi wa mauti? Ibilisi, shetani. Kila mtu atunze kitabu, kitabu chake. Kwa kama Mungu ana kiandikio cha kuandikia ni kimoja tu, atatuandika kwenye nini? Kitabu cha uzima, na huyo zuri mmoja. Kitabu cha uzima sio exercise book Kitabu cha uzima ni nini? Ndani ya Kristo. Kwa ndani ya Kristo hakuna kufuta na kuandika. Afu, afu, wakati mwingine, inabidi umheshimu Mungu. Kila mkutano wa Injili umekuja na Futa Futa International Ministry. Kila mtu kama injili akija mhubiri akihubiri habari za siku za mwisho zinatisha, unajigundua umerudi nini nyuma. Anasema wanaotaka kumpa Yesu maisha unakuja mbele tena, una eh, hey, Bwana Yesu hey, eh bwana, futa jina langu wewe, futa jina langu wewe. Mungu, kazi yake kufuta alafu kuandika. Nani anamwambia afute? Wewe na ulivyo muongo, ukaanza kumdanganya ukamwambia kwanzia leo namkataa shetani na mambo yake yote. Ukitoka nje jioni, haifiki mambo yake umeyarudia. Mkutano mwingine unakuja, namkataa shetani. Sasa utamkataa lini? kiukweli kweli, najitoa kwa wako mku asema, asante. Ukifika pale, unapotea. Mkutano mwingine, kila mkutano wa kanisani kwenu ulienda mbele Kuokoka mimi, mimi siwacheki mimi. Nilienda zaidi ya mara saba, kutimiliza namba ya ukamilifu, zaidi ya mara saba. Kila mkuta, kuna mhubiri mmoja sitaka ni msahau, lazima alikuwa achambue kitabu cha ufunuo na Danieli ni wapo tu, alikuwa ananimaliza na huko, sijui kweli. Yani atahakikisha una dhambi, atatafuta yani, mpaka kuna siku nilisema, leo sishikwi, sijatenda dhambi miezi hii ya karibu, niko nimejitakasa. Akaendelea akaendelea, alipotaja walioingia Facebook wameingia wamejiandikisha kitabu cha mpinga Kristo. Facebook alivyotaja Facebook, mikono ikashuka, maana tayari ilikuwa na nini? Facebook nimejitahidi sijamwangalia msichana karibuni, sijatukana karibuni, sijani si. Ni, na nini nimewahi shule n kijana wa watu mtakatifu safi, mpaka alipotaja Facebook, naandika Facebook na post. na post iko na post, post. tumishi akataja Facebook, hajaishia hapo akasema siku za mwisho watu, unajua pale ile skrin unayoiona pale ni mpinga a Kristo. Unapoangalia inanyonya akili yako, inakuvuta huko ndani. Kwa hiyo ni chapa ya mnyama, skrin TV. Ndo jana nimepita kuangalia nini Arnold Schwarzenegger, ghafla nikakumbuka jeni, nikasema ndo yeah. juzi uangalia Arnold Schwarzenegger nikajiona mwenye dhambi dhambi ngapi? Tayari mbili. Nikarudi wapi? Alipoita njoo mbele, nikafanya nini? Nilikim... na mimi kikitwa watu mbele nzizo, mimi ninakimbia, sitembei, maana sijui kitakachotokea dakika chache zijazo, kwa nakimbia mbele chwa, nasema huu wakati watu wanasema njoo bwana Yesu, niko chini, nalia, ila Yesu ameniokoa na vitu vingi sana. Imagine kila mwezi wa kumi na mbili lazima niliye, na mtumishi alikuwa anamaliza jioni, nikuwa nikitembea, nikuwa naogopa, maana amesema vitu vingi vya kutisha. Nikitembea hasa, unajua ukiwa na hofu una attract vitu ambavyo havipo. Nikipita sehemu, nasikia joto liko hapo, nasema yeah, au malaika wako wapo, wataka kuniteka, najua <laughs> kwa nini nimetishika sana kila mwaka kuna mhubiri mmoja mwingine alikuwa akija kipindi cha dini, nilikuwa anamwomba Mungu asiye kipindi cha dini. Akija lazima nijione mwenye dhambi. Akisimama tu hawezi akanikosa, hawezi akanikosa. Jina lake yani, hey, hey, simtaji bado. Anahubiri mpaka leo yule, wafunua usimkumbuki. Kwa nini? Kwa sababu nimefundishwa vitu vya ajabu. Kwa hiyo tumemwambia sana Mungu afute aandike, afute aandike. Nikuulize yani swali na bib, na kitabu cha nani naona hicho Iya? Kama, kama kuvuta kufuta na kuandika, kama ni exercise book. Mungu ukitenda dhambi anaku, anaku, anakufuta hapa, anaandika kwenye kitabu kingine. Wewe mara zote zoenda mbele kumwambia futa na kuandika, singesha chanika huo ufuta, unakuwa size gani? yaani kila Okay. ana vitabu viwili, kitabu kingine mbona eh, hili kitabu likubwa? Hii itakuwa itakuwa njia ile ni pwana iendayo <laughs> potevuni <laughs> yeah. kwa hiyo ko, ko, okay. nani hapa na mwamuru mwingine wewe, fute jina langu, fute jina langu. Ngoja. ngoja unaweza kumwamuru afute jina langu kwenye kitabu cha hukumu, ani kwenye kitabu cha uzima ila namna na, gani anafuta huku na kuandika huku. Haujui ni kwa kukosea. Ukikosea tu automatically jina linarudia wapi hapa. Mtumishi akija, mnaanza kuamuru, mbona hukuamuru avute huku, alete huku? Tumeashumi kitabu cha nini chauzi, alafu kitabu cha nini, mbona hujawahi kumwamuru <laughs> atoe huku, alete huku? Ilikuwa ni automatic, ila nikianza kuhubiri hapa unajiona hapo huku, unakuja mbele kuamrisha, nasema futa jina langu katika kitabu cha hukumu, andika jina langu katika kitabu cha uzima. Miezi mitatu unaishi mine, mtumishi akirudi tena, futa jina langu, andika jina langu, ikapita e miezi mingine, futa jina langu, andika jina langu, ikapita e una miaka thelathini kwenye Ukristo, lakini hauna wakama jina limeandikwa kweli. By the way, kama hiyo ni kweli Mungu anaandikia penseli aaaji <tis> ameacha kalamu yake ya chuma Kalamu ya chuma imevunjika, penseli <tis> anaandika <tis> anafuta, anaandika, anafuta, anaandika, anafuta. Futa jina langu, andika jina langu, futa jina langu, andika jina langu nimekufikirisha tu kidogo, tuwachana hiyo uliomwambia najitoa kuwa wako. Haleluya! namaanisha nini? Ni vizuri uelezewe injili kwenye mani maandiko, sawa eh? yeah. Paulo wasemaje? Injili ya Mungu, habari za nani? mwanae anasemaje kwenye Wakorinto wa kwanza kumi na tano ya kwamba Kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu, okay. kilichomua Yesu ni nini? dhambi zetu, iko sawa okay. Kwa ajili ya dhambi zetu na ya kwamba alizikwa na siku ya tatu akafufuka. Paulo anasema hivi, hiyo ndo injili niliyopokea na ndo injili Injili ni nini? Habari za mwanaye kupata mateso, kufa na kufufuka. Kufa kwa ajili ya nini? Dhambi zetu. Iko sawa, iko sawa. Tutaangalia baadaye kwa nini afufuke. Hilo jambo la msingi sana, kwa kwenye maandiko matakatifu kuna habari za Yesu Kristo mwana wa Mungu kupata mateso au kufa, na kwa ajili ya dhambi zetu na kufufuka siku ya tatu. Lazima uone hiyo lazima uone hiyo, lazima uone hiyo. Ukishindwa kuona hiyo, haujaona kile ambacho maandiko matakatifu yamebeba, kama yanenavyo maandiko, sio kama isemwavyo mtaani. Mstari wa kwanza anaanza kusema wazi kabisa, injili ile niliyowahubiria, injili ile, maana ni... yake kubadilisha noti na Paulo sio mtu wa kubadilisha notes. Ninajuaje? Ngoja nikuonyeshe, twende wa Korinto wa pili mbili mstari wa kwanza na wa pili. Hajawahi kubadilisha. Huu ni waraka wa pili, waraka wa kwanza anasemaje? Injili ni habari za nani? Mwana kwenye Warumi anasemaje? Mwana, si ndio eh? si ndio? Okay, hapa anasemaje? Ambaye alifanya nini? Alikufa kwa ajili ya dhambi zetu. Paulo sio kigeugeu. Anasemaje kwenye Wakorinto wa pili mbili mstari wa kwanza na wa pili, anasemaje? Somo lote, Wakorinto wa pili mbili mstari wa kwanza na wa pili, mnasoma nini? Nimesikia basi, basi gani? Asante Rabi. au najimunisa? Ehe, inasemaje? Lakini nawasikia watu wachache tu hapa mbele wakisema moja mtu lakini lakini nafsi mwangu nalikusudia hivi, nisijue kwenu tena, nije tena kwa huzuni. Ngoja hivi, nasoma wa Korinto wa kwanza wa pili hmm, nimechapia mtumishi wa Bwana, tena mstari ule ule lakini wa Korinto wa kwanza sio wa pili. Wa Korinto wa kwanza sura ya pili mstari wa kwanza na wa pili. Basi ye, ni basi ye? umba waliosema basi walipatia moja mtuatende basi, ndugu zangu, mimi nilipokuja wapi kwenu, eh, sikuja niwahubiri siri ya Mungu Kwanini? kwa nini, kwa ufasaha wa maneno wala kwa hekima eh, he. Maana niliazimu nisijue neno lolote kwenu, ila nani, ila Yesu Kristo, naye amesulubiwa. Anasemaje Yesu Kristo kwa anasemaje? sikuja kuwachunguza, mna shida gani? Halo, ana mhubiri wa kweli anakuja na ujumbe unaomhusu Kristo, kwa hahitaji kujua mkoje nyinyi. Zamani niliwahi kuwa kiongozi wakuu, nilikuwa mhubiri wa shule za sekondari. Nilikuwa nikienda shule za sekondari, nilikuwa napenda ambush mimi, simalizi ibada watu hawajalia. Kama hawajalia, uwepo wa Mungu haupo elfu mbili na tatu elfu mbili na nne fire paka watu walie. Sasa unajua watu hawezi kulia kwa kumbili Yesu Kristo, kama wakilia watalia wa furaha ya upendo, kwa sababu ya upendo, ya furaha, si ndio? Eh, ni kilio cha furaha. Yeah, furaha inaweza kaleta mtu akalia, lakini is, is crying out of joy, furaha. Lakini nilikuwa nikienda nampigia mwenyekiti kwanza. Mwenyekiti, hapo shuleni kwenu kuna shida gani? Aniambia o oh, kuna vijana wawili, wadada wawili wametoa mimba na rekodi, wawili wametoa mimba. Kuna vijana kumi wanakula kuberi, wawili kumi wanakula kuberi. Kuna vijana wawili wanavaga macheni, watu wao wanavaa macheni. Kuna vijana wawili, yani wa wa ya na nini wanawasumbua walimu, wanawasumbua walimu. Naenda. Ina nini? Mahubiri yangu yatokana na matatizo yenu. Sio alichonifanya Yesu, Yesu weka mbali. Yaani naweza nikahubiri bila kumtaja Yesu ila mtalia. Nikianza hiyo, sauti ya mtoto uliyemtoa inalia kwenye masikio yako hapo. <laughs> Nimesema, alafu nimeachia. Sitaki kuwakwaza watu wengine hapa. <laughs> Nataka wamwamini Yesu. Ilipigwa mpaka naipiga, ni kuna siku nilipiga mpaka dada moja akaanguka chini, pu. Umekuwa condemned wewe, chini, pu. Akaletwa mbele kuuliza, huyu ana shida gani? E, aunavaa cheni unavaa cheni, wewe ni mbwa wewe. Rafiki yangu mwenyewe alikuwa anapenda kusema hivyo, unafuga, unavaa cheni shingoni, ayuwe dog. Mtu akiangalia pembeni, kila mtu anamwona aibu ya kwanza hii. Unaendelea kuchimba endelea kuchimba, kuchimba, kuchimba. Ah! Unaweka kuberi hapa, wewe ni mbuzi wewe, ni yani Yesu haubiriwi kabisa Ninajua kwamba Yesu anaweza, unaweza kumhubiri Yesu na kubadilisha maisha ya watu bila kuhubiria shida zao. Inawezekana? Yeah. Sababu Yesu ndio dawa ya hizo shida zao, lakini angalia kile kilichotokea. Kwa hiyo nikisema tuombe, watu wanaanza kulia immediately, machozi ya uchungu. Kuna siku nilihubiri habari ya kutisha mpaka mwenyekiti mwenyewe alipata shida. Nilipoita watu waje mbele, mwenyekiti alikuja. Chana. Kwa sababu nilichunguza kwanza habari yao. Alafu najua kila shule ina skendo zao eh? Eh, kuna shule hii hapa ina skendo hizi. Kwa hiyo nikija kwenye shule yenu, nakuja na skendo yenu naijua. Kuanzia pale kwenye skendo yenu. Naweza nikasoma mstari ambao hauhusiana na skendo yenu, lakini nitahamia huko na utajua saa ngapi nimehamia. Ninaanza tu dunia ina waya waya, kama mlevi. Dunia imechoka, dunia hii karibu kupotea. Unaona, najua we ni jaribu wote halafu <laughs> nikipiga, ndio maana vijana, ndio maana vijana naanza kulist moja baada ya wengine, wanakuja kuchora. Mtumishi, kulikuwa na upako sana leo. Yani mtumishi umepiga mule mule. Viongozi sasa, wakati unajua kuna wale watu wakati kugawa chakula zile wale wambea wanakupa notisi ulizopiga, yani mtumishi watu hawalizidi sana, umenyosha, umenyosha. Wapiga muhuri tu nasema yeah. Yeah. kulikuwa na mafuta mafuta alifanya nini mafuta alikuwa hapo pako alikuwa hapo umeelewa shida eh? kwa sababu Paulo anasemaje, sikutaka kujua kitu chochote kwenu bila kujua mna shida gani, aina za shida za aina mbalimbali. Mfunue nani? Kristo. Kristo aliyefanya nini? Aliyesulubiwa. Akifunuliwa, utahitaji kumuuliza mtu na shida gani? Itaanza kudiri na shida ya mtu mmoja baada ya mwingine, kwa sababu hata ukitaja shida zote za watu, dawa ni moja. Nani? Kristo. Dawa ni Kristo. Kwa badala ya watu kumfunua Kristo, wanafunua matatizo yao. Okay. Mwizi anajua ni mwizi tayari. Nani amekwambia mwizi ame, ameacha wizi kwa sababu anajua wizi ni dhambi? Naomba nikuulize, kuna mwizi anaiba ambaye hajui wizi ni dhambi? Hivi najua wezi wanajua wizi ni dhambi, kwa kujua wizi ni dhambi wameacha? Nawauliza okay. Niwaulize, ni nani kwenu, kwenu anafanyaga dhambi bahati mbaya, yaani ametukana bahati mbaya, ameiba bahati mbaya, amezini bahati mbaya zote yaani bahati mbaya amechukua kalamu ya mtu kwa kuiba, bahati mbaya okay. okay. wakati unachukua ulijua ni dhambi, au ulisema, yaani roho alinipitisha akanisaulisha nikaiba, nipoiba nikajua baadaye ni dhambi? Ndo maana watu wengine wakitajaga dhambi wanajumulisha kwa kuwaza, kwa kunena, kwa kutenda na kushindwa kutimiza majukumu. Sababu ni nini? Lukuki, wachanganye mahali ajumlishe. <laughs> Lakini dawa ya dhambi ni nani? Yesu Kristo. Tunachohitaji mgonjwa akija, unajua wadaktari wengine kwa kweli huwa si wakubali, unaenda daktari anakueleza ugonjwa kiasi kwamba baada ya kuelezea ule ugonjwa unaumwa zaidi, alika <laughs> <laughs> juzi nienda hospitalini, kulikuwa na kitu kilikuwa kimenitokea, nikaenda kumuona kumwona daktari, nimwelezea ugonjwa tu kumwelezea tu juu tu kawaida tu kumwelezea daktari, akasema mmm, pima damu kubwa. Damu kubwa ni nini? inawezekana ikawa ni ukimwi. Dokta, mbona haraka sana? <laughs> <laughs> Nikasema sh nikimbie au nichukue ajibu ni <laughs> na na dokta anaongea kawaida kabisa, waweza kasikia maji kidogo kwenye mwili, anaanza kutembea hivi, alafu niko na mke wangu pale kasema, sasa itakuwaaje bwana? Nikamwambia, nikamwambia kwa nini, Yesu anaponya magonjwa yote au vipi? Unaanza kutamka maneno ya imani nini tu kipele, akasema kimetoka hapa, kimetoka hapa, kimetoka hapa, kimetoka hapa, kapime, kapime, acha dokta vipi. Yaani, kuna daktari mmoja tumpeleka mgonjwa, alipomwangalia tu hivi akasema mm, mm, huyu anakufa. Huyu mke wangu alikuwa ananihadithia, ndugu yake walikuwa wamempeleka India, wamemfikisha tu hivi wamemuona, wakaanza kusema, nakusikitia sana, mdogo wangu, unahangaika na huyu mtu ambaye anakaribia kukata roho. Huyu atakuja kuafia huku, mtaanza kupeleka maiti Tanzania. Hasa mke wangu sasa alivyo wa imani wa <laughs> kageukia pembeni akacheka <laughs> aka akacheka akatoka nini nje, akasema ndugu yangu hawezi kufa, wala hatubebi maiti. Na alimrudisha akiwa hai, lakini daktari alishatangaza kwamba hii ngoma hii ii mnabeba mna tunasafirisha au tunazika. <laughs> Daktari Similarly, wanachokifanya madaktari ndivyo wahubiri wengi wanaofanya wanakuonyesha ukubwa wa tatizo badala ya ukubwa wa dawa, ambaye ni nani? Yesu Kristo. Always reveal Christ, siku zote mfunue Yesu Kristo. Na ndio maana unajua, kwani watu wengi wa dini pamoja na kwamba wanasoma Mathayo, Marko, Luka mpaka Yohana, hawamwelewi Yesu kabisa. Hivi na Yesu akiwakwepa makahaba halo kwa nini? Yesu alikuwa wakwepi watoza ushuru na makahaba, unajua kwa nini? Kwa sababu dawa haikwepi nini? Dawa haikwepi nini? Dawa haikwepi nini? Dawa haikwepi nini? Aliwaambiaje wale Mafarisayo? Mwenye afya hahitaji tabibu, simple. Kwa Paulo anasemaje? Sikutaka kuulizia hawa wana changamoto gani, kwa wawe wanaabudu miungu wawe sijui wanalaana za ukoo wao sijui familia zao zina nini. Dawa ni moja tu, Yesu. Asema apostoli, unajua wakati mwingine hata Wakristo wanapotaka kuwaombea kwa jina la Yesu, hawakuachi waombee kwa jina la Yesu. Bwana asifiwe. Hawakuachi waombee kwa jina la Yesu. Wasema mtu amepata shida kwa muda mrefu, alafu anakuja, unataka kumwombea. Wanataka kumwombea na kumwambia, naomba kwanza nikuelezee Eh? Sawa eh? Naomba kwanza nifanye nini, nikuelezee. Mtumishi, inawezekana tatizo langu limetokana na, kwani ni kwamba itokana na jambo fulani, ndio Yesu aponye, na ikitokana na kitu kingine hawezi kuponya. Unajua kwa nini watu wengine wapokea wap, wap, uponyaji? Ni kwa sababu cha kwanza, wana sababu kwa nini wako hivyo, na hiyo sababu mara nyingi ndio inawahukumu. Bwana asifiwe. Badala ya kudili na tatizo anakuambia ni kama vile wamestahili. Kwa mfano, mtu anamwambia mimi ni nimekaa miaka mingi, sina ajira. Alafu anagumbua kwamba alipotoka chuo alidharau nini? Kazi alizoitiwa. Mimi siwezi kulipa milioni moja. Mimi mi, mi, mwanza chuo kikuu. Alafu amekataa kazi moja mbili tatu. Alafu siku wanataka kumtamkia, utapata kazi kwa jina la Yesu. Samahani mtumishi, naomba nikuelezee kwanza. Maana yake anasemaje? Ninayo haki ya kufanya nini? Ya kuteseka imefanya ujinga mwingi sana. Unaona hiyo kwao, baada ya kupokea atafuta kwamba vile au kuna njia nyingine zaidi ya jina la Yesu, labda tuanze kuvunja laana. Jamani, hilo jina la Yesu ndio linafanya kila kitu. Haleluya, yeah. Huyo Yesu aliyefufuka ndio kila kitu, hahitaji kuwekea kufanya masi kuiweka namna fulani, Paulo anasema sikutaka kujua habari nyingine, mlionayo nini? Just say say whatever you want to say. Sema unachotaka kusema, dawa ni hii? ile ile, mwambio zako dawa ni ile ile, dawa ni ile ile, dawa ni ile ile. Naomba nikuulize kwenye kusoma kwa zako, Mathayo mpaka Yohana, kuna siku Yesu alimuuliza mtu akamwambia hicho mm, mm. kimeo chako hicho mm. <laughs> Umemwona yeyote? Umemwona yeyote? Umemwona yeyote ambaye Yesu alimwambia hicho ulichonacho hicho? Hapana. Hmm, Petro anasemaje? aliwaponya wote waliokuwa wanaoneona nini bilisi, Matendo ya Mitume kumi thelathini na nane. Kwa hiyo dawa ya changamoto zote za wanadamu ni Yesu afunuliwe, ndio maana akasema, akianza kuzungumza nao Sikutaka kujua ninyi mkoje, sikuulizia ulizia habari zenu, nilihakikisha nili naweka focus kwa yesu aliyesulubiwa. Haleluya, aleluya! Kwa Yesu ndio jibu, Yesu ndio jibu, Yesu ndio jibu, Yesu ndio jibu. <laughs> bila kujali swali mwambie, bila kujali swali ni lipi. <laughs> Yesu ni jibu eh, swala kwa la kwanza mpaka la mwisho ni jibu kwaio, sikutaka kujua nyie mnapitia shida gani. Nikisema kwanza mchungaji wa kanisa la namba, uniambie wanafunzi wako wakoje? Ah, hawajaandika ripoti wiki tatu. hey, sawa sawa. Nikija kwambi, inawezekana uandike ripoti jana jan <laughs> umeelewa ndugu zangu. Kwa Paulo alikuwa amesema I don't say everything, na unajua watu wanaojua vitu vingi mara nyingi wanatakiwa kujizuia kusema vitu vingi, wanatakiwa kujizuia kusema vitu vingi <laughs> wajua, Paulo ni mwanafalsafa pia eh? Alikaa chini ya Gamalieli, alichambua mambo mengi mda wa kutosha kwao, ana vitu vingi, ana falsafa za kiyahudi za kutosha. Angeamua kumwaga falsafa za kiyahudi, aliacha nayo. Hivi unafikiri anaposema nimehesabu mambo yote kwa mavya alikuwa anamaanisha nini? Maanaake alikuwa na, na mambo mengi aliyofanya nini aliyapotezea kwa ajili ya nini? Utukufu usio na kifani wa nani? Wa Kristo. Kwa Kristo amefunulia kiasi kwamba ameacha theori zake zote. Injili ni, ni nyembamba. Injili sio mambo mengi. Haleluya! Injili sio mambo mengi. Injili iko very narrow. Ukishaita injili ya Yesu Kristo inapunguza swaga, inaondoa vitu vingi na mimi nilikuwa na swaga, walikuwa wananifahamu miaka ya nyuma, nilikuwa na swaga nilikuwa naweza kuhubiri kitu chochote, hata artificial intelligence, akili mnemba, ningetumia bila kufundishia. Haleluya, haleluya. Kwa nini? Sijikuwa naijua injili ni nini, lakini injili ni habari za mwana Nataka tu tukae hapo, sina haraka. Injili ni habari za mwana, ukielewa hiyo tumepona. Injili ni habari za mwanawe Yesu Kristo. Injili ni habari za huyo mwana kupata mateso, au alikufa kwa sababu ya dhambi zetu, akafufuka. Zote hizo ni kwa sababu yetu. Kwa hiyo injili haiendi mbali, injili sio vitu vigumu watu wengine wamevusa vitu vigumu kiasi kwamba wakisikia habari za Yesu Kristo kupata mateso, kufa, akasema hiyo ni nyepesi. Ukichimba hawaiamini hawaiamini. Sa so, kama mtu ana uhakika na ondoleo wa dhambi ameamini injili gani? kama umeamini, kwa nini haiko kwenye senta ya mahubiri yako? kama wameamini, kama wameamini, kwa nini hawaitukuzi hiyo kazi yake? Kwa nini tukuza vitu vingine? Kwa sababu wewe hauamini katika kazi yake. Hauamini habari ile ambayo Musa na manabii walisema yatakuwa, hauamini. Hauamini habari za maandiko matakatifu ambayo kimesemwa kwa kinywa cha manabii wake wote. Hauamini kile ambacho alihubiriwa wazee. Kwenye Warumi wa Ibrania anasema hivyo, hauamini. Ukiamini hiyo, kuna namna moyo wako unatekwa Unataka kuzungumza kila kitu kutokea wapi pale, so, pale ndo kuna uzima wa kila mtu. Angalia kwenye Warumi, Injili ya Yesu Kristo, Injili ya Mungu ni habari za mwana, mwami wenzako, Injili ya Mungu ni habari za mwana, ni habari za mwana. Mwana ni nani? Yesu Kristo amefanya nini? ambaye alikufa kwa sababu ya dhambi zetu tutaangalia baadaye kwa nini afe kwa sababu ya dhambi kwani dhambi inadai nini kwa tuangalia sehemu nyingine ambayo maandiko yametumika Ma, matendo ngapi tulisema ngoja ni turudie okay. tuangalie pia kwenye matendo Paulo alichosema juu ya kile anachohubiri matendo ishirini na sita matendo ishirini na sita Paulo alikuwa abadilishi ujumbe kila mahali alikuwa abadilishi ujumbe kila mahali, alikuwa hana msingi mwingine zaidi ya ule uliokwisha kuwekwa, ambaye ni nani? Yesu Kristo. Matendo ishirini na ngapi? ishirini na sita. Tutarudi kwa Apolo, tuangalie ishirini na sita mstari wa kumi na nane alafu tutaruka mpaka ishirini na mbili Baada ya kumi na nane asemaje? kuna wafungue macho In fact, tuanze mstari wa kumi na sita ambapo Paulo alitokewa na Yesu au Sauli alitokewa na Yesu, aliambiwa ubiri nini? Aliambiwa ubiri nini? Kwa sababu usipojua utahubiri nini, lazima utahubiri vitu ambavyo havipo. 26 mstari wa kumi na sita inasemaje? Nasemaje? Lakini inuka, hii ni baada ya kuanguka baada ya kuona yale maono, si ndio? Eh? Asemaje? Lakini inuka usimame, kwa nini kwa miguu yako, ehe, maana nimekutokea kwa sababu hii, nikuweke wewe uwe nini, mtumishi na shahidi wa mambo haya ulioyaona na mm, nasemaje na mambo ambayo katika haya nitajidhihirisha kwako. Mstari kumi na saba nikikuokoa na watu wako na watu wa mataifa ambao nakutuma kwao, ufanye nini, wafumbue macho yao. Angalia injili inafanya kazi gani, inawafumbua watu macho eh, na eh, na kuwageuza waiache nini, giza na kufanya nini, na kuelekea nuru, waziache nini, na nguvu za shetani na kumwelekea nani, Mungu wanapata nini, kisha wapate msamaha wa dhambi zao na urithi miongoni mwa walio takaswa kwa imani iliyo kwangu. Nani anasema kwangu? mimi hapa, Yesu iliyo kwake, Yesu. Kwa hiyo Yesu anasema mtu akiniamini, ukifundisha injili ya kweli inawafumbua watu macho, wanaiacha giza wanaelekea nuru, wanaziacha nguvu za shetani, wanamwelekea Mungu. Matokeo yake wanapata kile kitu nini? Msamaha wa dhambi zao na urithi miongoni mwao waliotakaswa. Tutaangalia urithi ni nini kwenye seshe zingine, lakini ni kupata msamaha wa dhambi zao. Kwa hiyo injili lazima iguse msamaha wa dhambi. Alikufa, mnakumbuka kwa ajili ya dhambi zetu. Kwa injili inapohubiriwa na msamaha wa dhambi hujatamkwa, hiyo siyo injili, hiyo siyo injili, hiyo siyo injili. Huwezi kufundisha semina ya ujasiriamali kanisani ukafundisha kuweka, ukafundisha kukopa, ukafundisha kuwekeza, ukafundisha uka akiba, ukafundisha vikoba, ukafundisha SACCOS, alafu naambia watu njoo mbele muokoke waokoke kutoka kwenye nini? Kutoka kwenye maskini kwenda kwenye utajiri, au kutoa kwenye kutoweka akiba kwenda kuweka akiba? Umefundisha kanisani kufungua akaunti, alafu ikiwa mesikia habari hii njema, njoo mbele. Habari njema ya nini? Kufungua akaunti? Nilikaa sehemu moja, watu wakafundishwa ujasiriamali, tena na mtu walimwita mtu ambaye hajaokoka alipomaliza kuhubiri huwe mjasiriamali, akaenda kukaa chini kwa sababu hakuwa Mkristo. Alipomaliza akakaa chini, mchungaji akasimama: ikiwa umesikia habari hizi e -e na unataka Yesu akusaidie njo e -e, kwanza umpokee Yesu. Baada ya kuambia weka kopa, <laughs> hii ni nini? Kwa Paulo anaandaa tukio la ujasiriamali Efeso Paulo ha, baada ya kufundishwa kuweka akiba, kukopa, kutunza fedha <gulia> alafu anafanya nini? Njoo umpokee Yesu. Yesu yupi? Atarijirishae aondoaye dhambi? Unauliza, nasema hawa watu wamepata wapi hiki kitu Petro? Unasoma mahubiri ya Petro kwenye sura ya pili, akihubiri kwenye sura ya sita ya tano, kwenye sura ya kumi, akihubiri kwa Cornelio kwenye sura ya kumi na tano, unasoma Paulo kote alivyohubiri, hajawahi kuhubiri vitu kama hivi. sisi mwalimu wetu ni nani? na Biblia yetu tunasoma ni ipi? Nimesema ujasiriamali ni mbaya? Hapana, lakini ni injili. Narudia, ujasiriamali ni mbaya Hapana, tusingekuwa na hela tungekuwa na vyombo hapa, lakini sio injili. Injili sio weka akiba, injili sio weka akiba. Injili ni habari za nani? Mwana, injili ni habari za Yesu Kristo aliyesulubiwa. Injili kama haibebi mateso ya Kristo, haibebi kufa kwake, haibebi ufufuo wake, na matokeo yake ambayo ni msamaha wa dhambi au ondoleo la dhambi, hiyo sio injili. Ipe jina lingine, itakaa halo. Ipe jina lingine, itakaa It's not the gospel of our Lord Jesus Christ. Sio injili ya Bwana Yesu Kristo. Tuko sawa? Tuko sawa? Mazaaku, mnaelewa? Mwambie, ulikuwa unafundishaga injili gani wewe. Muulize kwa upole, ulikuwa unahubiri injili gani wewe? Unafikiri ilikuwa ni injili ya mungu hiyo ulikuwa unafundisha? Habari za Mwana. Paulo anasemaje? Hatujihubiri sisi wenyewe. Hata kujihubiri sisi sio injili. Anayehubiriwa ni nani? Yeye, sio sisi. Aposto ananunua gari inageuka mahubiri yote, semina nzima, gari, gari. Hivi unaijua gari wewe? Gari miezi tena, ikidumu miaka, miaka mitatu, ndio bahati mbaya, yaani bahati. Baada ya muda, mlango ambao ulikuwa unaingia unaanza kupiga Kii kutoa sauti, unasikia tairi imeota upara na umetoka kuihubiri kwenye semina. Haleluya, Mungu amenitoa kimasomaso, imepata gari. Haleluya. Injili ni habari ambazo Mungu anakufanyia mambo makubwa, gari. Jambo kubwa nini gari? Tunasikia alipokuwa anakatiza kona ikapinduka mara tatu mara ngapi? Tatu. Wakasema hii inatakiwa ikate kwate, iwe nini, scraper. Unajua kwa nini haifai tena kurekebisha, lakini nimetoka kuihubiri jumapili iliyopita. Ndo maana hata shuhuda za Wakristo zinachekesha. Ukitoa ushuhuda, ukisema Bwana asiwe, haleluya, juzi watumishi walikuja kwenye mkutano wa injili, nikaokoka. Watu washangilie Hicho ni kitu kidogo sana. Kwa hiyo mungu akakufanyia nini? Wanasubiria ushuhuda zaidi? Kumbe kuokoka sio nini ushuhuda. Nani amewafundisha wakristo kuidharau kazi ya yesu namna hiyo? Hukovu, lakini bwana asifiwe. Watumishe bwana, namshukuru mungu baba aliponiwekea mikono nikapata visa, nikanunua gari, nimenunua belo moja la nguo sasa hivi na kiduge changu mahali fulani. Haleluya, yeah, haleluya. Lakini huyu hapa ni kama hajasema nini kitu. Mtu ametolewa mautini, ameletwa uzimani, ametolewa kwenye nguvu za shetani, ameletwa kwa Mungu ametolewa kwenye giza ameletwa nuruni, amesamehewa dhambi zake, amekuwa mtakatifu. Alikuwa mwana wa Ibilisi, sasa ni mwana wa Mungu, amefanyika kiumbe kipya. Hakifurahishi? maana yake nini? That is not a church, hilo ni genge la wahuni. Nani amefanya wahuni? anayefundisha kwa sababu, kwa nini hawafundishi kuheshimu kuivalu kuipa thamani ile kazi ya Yesu Kristo, ile kazi ya Yesu Kristo, ile kazi ya Yesu Kristo, haioni uthamani wake mtu ameokoka. Unaona hiyo? E, e, sio e. Ushuhuda, emtupe ushuhuda sasa, yaani. Asante. Kwa hiyo ulipookoka, Yesu alikufanyia nini? ah kwa hiyo kuokoka kajafanyiwa kitu au, mwambie mwenzako ulihubiri matango pori yapi? Sio wewe tu, na nani, na mimi niye, mnaiga mimi. Nilipiga mbaya, usione, narekebisha hapa, narekebisha na notisi zangu. Haleluya! habari za nani? Yesu Kristo mwana wa Mungu. Paulo anasema hivi, hiyo habari inafumbua watu macho. Sema inafumbua watu macho, hiyo habari inawatoa watu gizani. Sema inatoa watu gizani, inawaleta watu nuruni, inawatoa kwenye mkono wa Shetani na kuwaleta kwa Mungu. Wewe unajua kwa nini deliverance azishagi? Kwa sababu kumtoa mtu pepo, sio kumtoa kwenye utumwa wa Shetani nyumba bado hamna kitu, nyumba bado inagiza wewe unafikiria. Hata kama ungekuwa wewe ni pepo mtu amekutoa alafu nyumba bado iko wazi, unafanyaje? Unarudi iyumba likubwa ulikaa umelitumikisha mtu ameuya toeka ukatoeka alafu unacheki nyumba iko vile vile, nasema wamenitimua, chukua wengine wao washikaje? Ile nyumba bado iko wazi Tuingie sasa, hii ni ngoma, ngoma mbwai mbwai, wakaingia wote wangapi? Saba na ile moja, inakuwa ngapi? Nane. Hali yake ile mtu mbaya kuliko ile ya kwanza. Kwa nini? alitolea pepo, hajakombolewa kwenye ufalme wa giza, na ndo maana tunasemaje? Ukimtoa mtu pepo, mkalishe chini, mfundishe injili ya Yesu Kristo, ili apokee Roho wa Mungu ndani yake, mahali ambapo kulikuwa na magep, Roho wa Mungu akae, akikaa hey! Wakikuta haleluya, haleluya, haleluya, haleluya! Kwa nini uanguke kila Jumapili wewe tu mpaka nguo zimefubaa? kila yani kisema tu, nyanyua mikono juu, tumwabudu Mungu Iii. Iii. Iii. Uh. Uh. Uh. Toka mara moja na usirudi tena, lakini usiache chumba wazi, funga mfundishe injili, amwamini Yesu Kristo, apokee Roho Mtakatifu. Sio apokee tu, ajazwe na huyo Roho, anene kwa lugha. Aibilisi akuje kwa nyumba, ime iko fire, ana kuja, yuko rikata peso preka ya manda kose preke yake. Sasa yeah! Pamewaka, pamewaka, nuru iko hivi, giza linakuja, inakuja nuru, imetawala nasema ye yeah, nyumba iko bize, shughuli inaendelea. So, shughuli inaendelea anaenaye kwa lugha, nafanya nini? Anajijenga nafsi yake. ak akikuta nakuta ujenzi unaendelea, rikapayakosapa anakuta, anaongea na Mungu, anasema naingilia wapi? Hata akigeuke huko, rekatopeseke irakatose ekapo, na tayari anajua maana ya kusema, mimi ni kiumbe kipya, mimi ni mwana wa Mungu, nimeketishwa pamoja na Kristo katika ulimwengu wa roho, siko tena utawala wa giza tena tarekopa isaka, huyu vipi? Uh, bibi anasema ile nyumba imejaa washikaje, turudi kuingie, kuingie waendelee kufanya nini? Kuzungazunga kama simba afanye nini? Anguruma, atafute wakummeza, lakini huyo afanye nini? Amezwi. Injili ya ajabu ajabu haimkomboi mtu kiukweli, haikomboi mtu kiukweli. Ndio maana leo nakombolewa kichwa kumbe hujakombolewa, kesho na kombolewa nywele. Kumbe haijaisha, kesho na kombolewa kitovu ambacho hujui kimetupwa wapi. Mtaanza kombolewa na meno. Sa ile jino lako la utotoni liko wapi? kama hujui, shetani analishikilia, anatumia kama lango. lango kwenda wapi, kuingia wapi? ndani ya Kristo aliye ndani yangu ni mkuu kuliko aliyeko katika ulimwengu. Hilo lango li naonaipa lango ndiye Yesu. Kule kuna, kuna malango mengine na kutesa, malango ya ukoo, malango ya nini? Mwamini Yesu! Haleluya! hey! <laughs> kwa Paulo anasema hivi habari niliyoambiwa nieleze ni habari za nuru zinawatoa watu toka zina kwenye giza zinatoangalia zinamtoa watu, zina watu, mikononi mwa shetani mikononi mwa shetani Injili peke yake inaweza kumtoa mtu shetani. Hata ukisema na kutoa mikononi atoki ukizunguka uki yupo, maana hujamuhubilia injili wafumbue macho, watoke gizani, waje kwenye nuru yake ya ajabu. Mwambie mwenzako watoke gizani, haleluya, watoke gizani Waziache wa nguvu za shetani. Watu wengi wav nguvu za shetani kwenda kwa waganga no. Hata kama hujamwamini Yesu Kristo, uko chini ya utawala wa shetani, wala hahitaji kupiga simu akufikie huko nyumbani kwake. Ndo maana mtu anapoamini anahamishwa kutoka kwenye ufalme wa giza na kuletwa na kuketishwa pamoja na Kristo katika nuru, analetwa katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Anahamishwa kabisa, anahamishwa kabisa anahamishwa kabisa. Mwambie mwenzako nimehamishwa, nimehamishwa, nimehamishwa. Mwambie hata huyo anayesikitika, mwambie nimehamishwa. Mwambie na wewe pia umehamishwa. Au uko gizani tena? Niko nuruni, enenda kama mtoto wa nuruni. Kwa oh, ukienda ishirini na mbili Paulo anasemaje? Ninahubiri nini ili watu watoke gizani, wafumbuliwe macho, wasiache nguvu za ibilisi, wamuelekee Mungu? Wanahubiri nini? What shall I preach? Nahubiri nini? Kila wakati nitataka kuona hiyo haya matokeo. Angalia mtaro 22 anasemaje? Matendo 26:22 anasemaje? Basi kwa kuwa nimeupata msaada utokao kwa Mungu, nimesimama hata hivi leo nikiwashuhudia nani? Wadogo kwa wakubwa. Mwambie sasa kwa wadogo kwa wakubwa. Manaka ibali na hapo, sio umri. The small and great pale, maana yake watu wa kawaida na viongozi na kila mtu. Unajua watu wengi wanafikiri ukienda kwa watu ambao ni wa kawaida, kuna injili yao. Ukienda kwa viongozi, kuna injili yao. Watu wengi wanafikiri hivyo. Ukienda kwa maskini, kuna injili yao. Ukienda kwa matajiri, kuna injili yao. Ndio maana wakati mwingine ukisikiliza injili na hubiriwa kwa maskini kwenye, kwenye misiba ya maskini na misiba ya mataji, haifanani, haifanani stakwenda. <laughs> Huko injili ni ile ile. Sedekia aliwahi kuimba, ijapokuwa teknolojia inabadilika lakini injili ya Yesu haibadiliki. Injili ya Yesu ni ile ile. Sedekia alikuwa anajitahidi sana kufanya injili kwa nyimbo zake. Sio nyimbo za siku hizi ambao mtu anajiona mwamba, anajiona mrefu sana. Nyimbo ambazo kimba hata mende cockroach haokoki, pumba kabisa. Lakini unaona Paulo anasema sisemi neno lingine. Angalia kwenye mstari 22, anasemaje? Nataka tusome wote ili usome kwenye Biblia yako. Sitaki useme huyu mtumishi anasema vitu hewani. I want you to read from your bible, soma kwenye Biblia yako. Shibi nasemaje? Basi, kwa kuwa nimepata msaada utokao kwa Mungu ehe. nimesimama hata leo hivi ehe. nikiwashuhudia wadogo kwa nani ehe. wala sifanyi nini wala sisemi neno ehe. ila yale ambayo nani manabii na Musa walisema kwamba yatakuwa kwa, alikuwa na rifaa vitabu gani? Mwanzo mpaka Malaki Manabii na Musa wamesema yatakuwa mambo gani, ishirini na tatu eh? ya kwamba Kristo hana budi kuteswa. Kwa hiyo ni habari za Kristo eh? hana budi kuteswa eh? na ye kwanza, kwa kufuliwa kwa wafu, atatangaza habari za nuru kwa watu wake na kwa watu wa mataifa, maana yake ulimwengu mzima. Maana yake Yesu akifufuka atatangaza habari hizo za nuru. Kumbuka semaje, uwafumbue macho. Hiyo ni nuru no. kwa injili inafumbua watu macho. Unajua, kuna vitu ukianza kujua, baada ya kujua Injili, kuna vitu unaanza kuviona nonsense. hii ni nini? hii ni nini? hii ni nini? Nini? Nini? Nini, laana za ukoo ni nini? Ukoo upi? Sasa so, mimi ni nani? hapa nilipo, mwana wa Mungu, nimezaliwa upya <laughs> Mimi zako nimezaliwa upya katika Kristo <laughs> Hapa wafumbue macho, ni habari za nuru zinapatikana wapi? Yesu alipokufa akafufuka, kwa yeye kufufuka, akatangaza habari za nuru, basically ni kusema nimemaliza kilichokuwa kinawatesa, ambao ni nini? Dhambi na matokeo yake, sema dhambi na matokeo yake. Yesu ameshughulika navyo alipopata mateso na akafufuka siku ya tatu kwa injili lazima ikae maeneo hayo, nguvu iko pale. Haleluya, aleluya. Nguvu iko pale. Kwa nataka kabla sijapata breki kidogo ya kuomba, nataka tumalizie vitu kadhaa hapa. Anasemaje? Akasema sisemi neno lolote. Unajua maana yake? Semi neno lolote maana yake najizuia kusema mambo mengi. Aleluya! Hivi unajua ukienda kuhubiri Ukiwatazama watu, kuna mambo mengi ya kusema akusema, eh? Eh! Tukasema umuhimu wa kusuka nywele hmm? Ukaanza kuelezea, jamani, mabinti sukeni nywele, hasa nani anaokoka hapo. <laughs> Ukaangalia umuhimu wa kupiga nguo pasi, maana umemwona mtu mmoja ajapiga nguo pasi, sijui nani, ukaangalia Niseme au niache, umeelewa maana yake? You can say a lot of things. Ukasema mambo mtambuka, ukasema mambo mtambuka, umuhimu wa kupiga kura Oktoba, si mambo mtambuka? E, na utapigwa makofi. Yaani, mchungaji yuko anasema, yuko yuko updated, anajua mambo yanayoendelea. Sasa useme no reform no election au Oktoba tunatiki. Mchungaji anaangukia wapi? Na kwenye kundi yuko kila mtu. Kwa kila chama. Kuna wale ambao hawako no reform, hawako Oktoba tunatiki, wako katikati tu. Kwanza hawana vitambulisho, hawana nani, nani ya kupiga kura, hawana daftari kwenye daftari alipo ni wa Tanzania kama si wa Tanzania. Hako. Sasa, eh, yani, mtumishi ametumia bibi angalia. Kwa hiyo mitume wakapiga usema mitume wakapiga kura. Walimchagua rais <laughs> gani? Matia, Matia ni rais wa nchi gani? <laughs> umweikuona hata njili ya Matia kwanza. umaikuna mtu mmoja ambaye Matia alimhubiri njili akaamini, mmoja tu kwenye matendo ya mitume. Matia amechaguliwa akapotea, alivyochaguliwa askiki <laughs> Haleluya! kwa Injili ni nini? Habari za mwana. Hiyo ni habari njema, na anayeweza kukuambia habari njema ni Biblia sio mtaa. Sio mtaa. Ameweza kunaelewa kidogo hapo. kwa hiyo tukaangalia kwamba kwa maandiko yalikuwa ni nini, Mwanzo mpaka Malaki kuna nini kwenye maandiko Injili. Lazima uweze kusoma Mwanzo mpaka Malaki na uweze kuonyesha habari za mwana au habari za Yesu kupata mateso, habari za Yesu kufa, habari za Yesu kufuka na matokeo yake ambayo ni nini, msamaha au ondoleo la dhambi kwa sababu ya mauti yake. Cornelio, sorry, Apollo, na yeye alikuwa ni mtu aliyekuwa anachambua maandiko na alisaidiwa na mitume kufanya vizuri. y eneo ni, ni ngapi? Tusema ni kumi na nane. Ni Matendo kumi na nane mstari wa ishirini na nne. Tusome kidogo Apollo hapa, alafu tuombe kidogo. Break yetu ni maombi au sio? Break ya kula bado, tuko tayari. Inasemaje? kumi na Sina neno samaje? Basi mniaulie mmoja jina lake nani? Apolo. Mzalia wa wapi? Iskandeli. Mtu mtu wa nini? Elimu, sema mtu wa elimu. <muchos> Kwa unoweza kama mtu wa elimu na baada ukasoma Biblia vibaya. Najua, unajua, inajua Nikodemo eh? Nikodemo alikuwa mtu wa elimu. Mtaalamu, mwalimu ni profesa. Lakini alikuwa hata ajui kuhesabiwa haki. Hakujui kuzaliwa mara ya pili. Ajui hata kiumbe kipi kinapatikanaje? Profesa. Aleluya, anasemaje? Akafika Efeso, naye alikuwa hodari, alikuwa hodari katika maandiko eh, ila kuna kitu alikuwa. Mtu huyo alikuwa amefundishwa njia ya Bwana, na kwa kuwa roho yake ilikuwa ikimwaka, alianza kunena na kufundisha kwa, kwa usahihi habari za Yesu, na naye alijua ubatizo wa Yohana tu. Kuna kitu alimiss. Akaanza kunena kwa Aka Aka ujasiri katika sinagogi, hata Priscilla na Akila walipomsikia wakamchukua kwao wakamweleza waka njia ya Bwana kwa usahihi zaidi. Ima, ina maana huyu mtu alikuwa anajitahidi kufanya uchambuzi kufunua kwamba Yesu ndio Kristo, ila halikuwa hajui kuelezea mpaka ubatizo wa Roho, lakini alikuwa anatumia nini? Maandiko sema, maandiko. Ndio maana alikuwa anasema hivi, alikuwa angalia, alikuwa mtu huyo alikuwa amefundishwa njia ya Bwana na kwa kuwa roho yake ilimwaka alianza kunena kwa, kwa kufundisha kwa usahihi baada za Yesu na alijua baada ya Yohana tu akaanza kunena kwa ujasiri katika sinagogi hata Prisila na Akila walipomsikia wakamchukua akaliambia wa ishirini na saba na alipotaka kuvuka bahari aende hata Akaya ndugu akamuhimiza akawaambia wale wanafunzi wamkaribishe na alipofika akawasaidia sana wale waliokwisha kuamini kwa neema ya Mungu hapo alikuwa amefika tayari eh Prisila na Akila walikuwa wamenyoosha mambo ambayo alikuwa anayajui mstari wa 28 alikuwa anayajui anasemaje kwa maana aliwashinda Wayahudi kabisa kabisa, mbele ya watu wote akionyesha. Kwa nini? Kwa maneno ya maandiko. Maandiko ni yapi? Mwanzo mpaka Malaki, ya kuwa Yesu ni nani? Kristo. Kwa naweza nikafundisha Mwanzo, kutoka Kumbukumbu la Torati na kuonyesha kwamba Yesu ndio Kristo aliyetabiriwa. Hiyo ni sanaa ya kuchambua maandiko ambayo kila mtoto wa Mungu hapa anatakiwa ajue na nitakuonyesha baadhi ya vitu vya kusaidia kwenye kipindi hiki. Haleluya! Kwa Apolo, hata yeye alisaidiwa kuchambua maandiko. Kwa kitu cha kwanza ambacho Mkristo anatakiwa kujua ni kwamba angalia, mtu alikuwa na zeal, alikuwa na kiu lakini alihitaji kufundishwa njia ya Bwana kwa usahihi zaidi, na aliomfundisha hata sio mitume kumi na mbili. Angalia nini, Priscilla na Akila Sema Priscilla na Akila. Mungu, alivyo mvumilifu! Mungu anaweza, mtu anaweza akawa anajua kipande tu cha kweli, lakini atamletea mwalimu amsaidie ili ajue kweli yote Hallelujah. Hallelujah. Hallelujah. Nataka ujiombee dakika mbili hapa na jirani yako. Kama Mungu akusaidie kuona kweli unavyofundishwa Priscilla na Akila. Apollo alikuwa na uwezo wa kuwa na kiburi sababu tayari alikuwa anawashinda Wayahudi sehemu kadha wa kadha, lakini hakujua kila kitu. Emfikiria mtu ambaye alikuwa anajua ubatizo wa Yohana, wala hajui ubatizo wa Roho, ina maana Apollo alikuwa nini kwa lugha. <laughs> Apollo alikuwa nini kwa lugha, kwa sababu hajui ubatizo wa Roho. Emfikiria na ntakwambia ukweli, wanafunzi ambao Paulo alikutana nao kwenye sura ya kumi na tisa, wanafunzi wa nani? Wa Apollo. Sasa swali so waliloulizwa unajua kuna namna unaweza kuangalia watu, kajua hawa watu wajai roho, hawa watu wanini kwa lugha, hawa watu wana furaha ya roho. Haipotazama akasema, um, hivi mlipokea Roho Mtakatifu mlipokuwa naamini? Akasemaje, hata kusikia kwamba kuna roho hatukusikia. Imajini, imajini, Mkristo hajui Roho Mtakatifu, hata kusikia kwamba kuna roho hatukusikia. Akasemaje, mlibatizwa ubatizo gani? Basi akasemaje Ubatizo wa Yohana. Nani aliyekuwa anajua ubatizo wa Yohana tu? Apolo kwa wakachukuliwa, wale kumi na mbili Paulo akawafundisha kwa usahihi alafu baadaye akawekewa mikono wakafanya nini? Wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kumtukuza Mungu au, wakaanza kunena kwa lugha na kumwadhimisha Mungu. Wanataka wakati huu. Kwa nini ni muhimu? Kwa sababu namna mkristo anavyotakiwa kujijenga, hata anapofundishwa vizuri na mwalimu wake, ni kujizoeza kunena kwa lugha, kunena kwa lugha. Nataka wakati huu upate dakika kadhaa za kunena kwa lugha. Anenaye kwa lugha anafanya nini? Anajijenga nafsi yake. Sasa kitu kinachowasumbua watu ni kwamba, kwa sababu anaongea lugha asiyoijua, basi anafikiri haina maana. Paulo anasemaje? kuna lugha za aina, kuna sauti za aina mbalimbali, lakini hakuna hata moja isiyo na nini? Isiyo na maana. Haina maana kwa anayesikia, lakini na maana kwa nani? kwa Mungu. Sababu, kwa sababu anenaye kwa lugha anazungumza na nani? na Mungu. Nataka wakati uzungumze na nani? na Mungu. Unapozungumza na Mungu, unanena kwa lugha. Hiyo ndio lugha ya kiumbe kipya, asili mpya, taifa mpya, watu wapya katika Kristo. Hiyo ndio ua namna ya kuongea na baba yao pamoja na kwamba wanasikia wakinena rika tarebasoko mioyo yao inajengwa. Mimi kama mchungaji naweza kuambia, ninashuhudia zaidi watu wanaopenda kunena kwa lugha wakiendelea kwenye kanisa kuliko watu ambao wapendi kunena kwa lugha. Hawawezi kuwa na matokeo yanayofanana. Haleluya! hawezi kuwa na matokeo yanayofanana. Kwa nini? Kwa sababu Paulo anasema kwenye Wakorinto wa kwanza kumi na nne kumi na nane anasema nanena kwa lugha kuliko ninyi nyote. Ina maana hicho ndo namna bora aliyokuwa natumia Paulo kuzungumza na Mungu ni kunena kwa lugha. Hata kama utumie wakati huu kunena kwa lugha, kama ujawai kunena kwa lugha, inabidi usaidiwe dakika hizi unene kwa lugha, ujazwe Roho. Kujaa Roho ilitokea kwenye Matendo ya Mitume mbili, Biblia inasema wote wakajazwa Roho Mtakatifu wote, sio wachache. Walikuwa ngapi? mia na ishirini wote wakaanza kunena kwa lugha. Wote kwenye Matendo ya Mitume kumi na tisa wale wanafunzi kumi na mbili ambao Paulo alikutana nao wote walijazwa Roho, wote wakaanza kunena kwa lugha. Petro alipoenda nyumbani kwa Kornelio ile familia yote, akasema wote wakajazwa Roho kwenye Matendo ya Mitume kumi na nne mstari wa arobaini na nne wote ile familia nzima Kornelio na watoto mama, kijana mdogo na mkubwa, wote. Petro anasema mataifa nao wamejaliwa kupokea roho kama tulipokea sisi siku ile ya Pentecost. Kwa hiyo ina maana siku ya Pentecost ilikuwa ni siku ya kuanzia tu, sio mwisho. Sababu ilianza Pentekost kwenye matendo ya mitume nne walijazwa roho wote. Biblia inasema hata mahali pale pakatikiswa wote wakajazwa Roho Mtakatifu. Matokeo yake, kwa sababu jambo la kiroho, wakaanza kunena neno la Mungu kwa nini? Kwa ujasiri. Unajua kwa nini watu wengine hawana ujasiri? Kwa sababu hawajajua kujazwa Roho. Ndugu yetu mmoja ambaye yuko Msumbiji alienda kuhubiria watu, alikuwa hajaenda kwenye maombi, alikuwa hajajaa Roho karibuni, alijenda kwa lugha, akaenda kwenye mao, akaenda kuhubiria watu Injili, wakaanza kumtukana yule dada wamemtukana wamemtukana wamemtukana wamemtukana, halafu, nafsi yake ikainama akakumbuka maneno ya mchungaji aliyomwambia, unapohubiria watu omba. Akaingia chumbani akaanza kunena kwa lugha akapata ujasiri usio kawaida, akarudi mtaani. Aliporudi akakuta wale watu wakashangaa, na wengi wakaamini, na walikuwa wamemfukuza. Wajua kwa nini? Amekuja akiwa wa tofauti ghafla, mwenye haki amekuwa jasiri kama nani? Kama simba. Watu wengi wanaishi kwenye hofu, kwa sababu hawajui hata kujazwa kwa Roho. Ananena kwa lugha kama manati, mara moja kwa mwaka <laughs> au mpaka mtu ashasema nena, nena, nena. Hawezi kukaa chumbani akasema rikasopreketelebrahaso. Na wengine ni kwa sababu ya mafundisho potofu Nikuta kanisa lingine wameambiwa wanawake wataki kunena kwa lugha <laughs> kwa wanafanya nini gede? Haleluya! sehemu nyingine wakasema, wanaotakiwa kunena kwa lugha ni lazima upitie process kwanza kanisani, upitie level ya kwanza ya utakaso, utakaswe tena utakaswe tena. Atakasae ni huyo Roho aliyeko ndani yako na anatakasa mara hii moja. Hamna levo kuu za utakaso. Angalia kote, wote walijazwa mia na ishirini. Mia na ishirini ni wale kumi na moja tu waliobaki, kumi na mbili? Hapana, sio akina Petro, ni wote mia na ishirini. Atakatukie dakika hii kunena kwa lugha, ujijenge. Elimu ya neno la Mungu inakujenga, kwa sababu najua kujarona. Naomba viongozi msaidie watu ambao neni kwa lugha, nyosha mkono, mkonoa kama uneni kwa lugha Ujawahi kunena kwa lugha nyosha mkono wako. Nataka tunavyoenda kuomba hapo, usaidiwe kujazwa roho, unene kwa lugha, ufurike ufurike, kwani kuto kujua ni dhambi. Yeah, asante my brother. Haya, haya, mwingine, tusimame, tusimame pamoja nao, tuombe pamoja nao. Simama tu usiogope. Oh, leo ni zamu yako. Mwambie mwenzako, leo ni zamu yako. Nyosha mkono tu kama nataka leo unene kwa lugha, ujae roho kabisa Uanze kuflow kwa sababu ni jambo zuri. Mungu hawezi kuambia upate kitu ambacho ni kibaya. <laughs> Anenaye kwa lugha anajijenga. Nyosha mkono, wachungaji wakufuate. Nyosha mkono, ndugu yetu pale. Nyosha mkono mwingine. Yes, wale wanafunzi pale wengi pale, wajanena kwa lugha, wachungaji, viongozi wa seli, viongozi wa klaster, nisaidieni. Yes. Thank you, Lord Jesus. Iwe raisi, naomba msogee mbele wote. Wale wale wasimame, hata kunena kwa lugha wakati tunaomba. Thank you, Lord Jesus. Wengine naomba mwanze kunena kwa lugha. Wale ambao hajanena tusogee mbele tu. Wewe endelea kunena, endelea kufungua kinywa chako, fungua kinywa chako. Nene. Nene, nene, nene, nene. Asante mamangu. Riza breka losa yamanda braha soketerema ezebreka rosa yamandelebrahazo soko rebalazo sabelazo soso breka yamandelebazo so. Ekaraba babaza soketere, kunena kwa lugha ni zawadi yako, kujazwa roho na kunena kwa lugha ni zawadi yako yes. Yes. Wengine wanakuja njoo tu njoo tu njoo tu, tu, tu. tu. tu. tu. sogea mbele tu, siogope, sogea saezanezane santez santezw santezwa reshabrekalazosebeagarove sakata yekerosabale gabababa hii lugha ni lugha ya mbinguni kabisa. Ni lugha ya wana wa Mungu. Unapomwamini Yesu Kristo unachukua, hiyo ni zawadi yako. Paulo angeuliza mlipokea roho mlipoamini? Haitakiwi kumwamini Yesu Kristo usiwe na roho wake, usijazwe roho, usinene kwa lugha. Hiyo ni zawadi ya wana wa Mungu. Yes, yes, yes, yes. yes. yes, yes, yes! Fungua kinywa chako huko nyuma, kama unaenda kwa lugha uendelea kunena. yes, baba naona mtu mwingine, wenye praise ashike mike pale amekupa usemi ndani ya moyo wako, ndani yako anakupa usemi ndani yako, anakupa usemi ndani yako. Nyanyua mikono yako juu, ishara ya kupokea. Thank you Lord Jesus. resha breka la bosa ya mandele bosa kara baba. Unaanza kusikia lugha inatoka ndani ya moyo wako, lugha ambayo haujawahi kuisema, haujawahi kuisema, lugha ambayo haujawahi kusema, haujawahi kuisema, lakini ni lugha ya Mungu hasa, ni lugha ya wana wa Mungu. Anenaye kwa lugha anasema na Mungu. Karababa soketa. Hey, unapokea leo katika jina la Yesu. Unapokea leo katika jina la Yesu. Yes. Yes, yes, yes, yes. Unapokea leo katika jina la Yesu. Unapokea leo katika jina la Yesu. Unapokea leo katika jina la Yesu. Unapokea leo katika jina la Yesu. Wachungaji, njoo nikuzekee mikono hapa tu. Yeah, Paulo akaweka mikono um, yao akaweka mikono juu yao wote wote wakaanza kunena kwa lugha. Wote wakaanza kunena kwa lugha. Wote wakaanza kunena kwa lugha. Wote wakaanza kunena kwa lugha. Wote wakajaza Roho Mtakatifu, wakaanza kunena kwa lugha. Baba baba lugha sharebo saya baba ba, ba, ba. Izo breka lazo se breka rama. Iza breka baba baba baba. Unapokea katika jina la Yesu. Unapokea katika jina la Yesu. Sasa hivi unapokea katika jina la Yesu. Sasa hivi unapokea katika jina la Yesu. Receive receive right now. Receive right now now in in in the the the the the name name name name name of of of of Jesus Jesus Jesus Jesus of Jesus in the name of Jesus yes, wengine wameanza yeah. Kunena, achilia ulimi wako, ni lugha hiyo ya Mungu inatoka ndani yako, ni lugha ya, sio lazima uielewe, hata mimi sielewi, lakini anenaye kwa lugha anasema na Mungu shabrekobayaza Ezeketere mandala ba Ezeke cobaya ezobe ese akarababa ba ba ba ba. Endelea, tunakupa muda wa kutosha kunena hapa. Tunakupa muda wa kutosha kunena hapa. Yes, fungua kinywa chako. Fungua kinywa chako. Fungua kinywa chako. Fungua kinywa chako. Yapa bareka bosa Ezekere Eze baba ba Ezabe baba Eze. Yes, yes Yes, endelea, endelea, usiache, usiache. Usiache, usiache, usiache. Kwenye Matendo ya Mitume walinena masaa matatu mfululizo. Masaa matatu mfululizo. Yes. Kila mmoja yetu kwenye ukumbi, wewe endelea kunena, endelea kunena, endelea. Endelea kunena. kunena. Wakati hao wanajaro, wanajaro, wanajaro. Yes.