Tunajifunza juu ya kama wataa kicho cha somo, lakini mtapokea nguvu. Najua unajua imetoka wapi mpaka sasa hivi, you shall receive power, lakini mtapokea nguvu. Iandike vizuri hiyo title, tuanze kutembea nayo. Sehemu kubwa ya kambi hii tutatembea na hilo eneo. Lakini mtapokea nguvu Bwana asifiwe. you shall receive power you shall receive power you shall receive power. Labda niseme jambo moja kwa ajili ya kusanyiko hili uh, na iwe kwenye record kabisa, na iwe kwenye record kabisa. Samueli wa kwanza mlango wa kumi Samueli wa kwanza mlango wa kumi. Akil, akisha Biblia yako ina Samueli ya kwanza mlango wa kumi. Kama imeshachanika hiyo sio Biblia tena. Hiyo ni babulia. Samueli ya kwanza mlango wa kumi. Samueli ya kwanza mlango wa kumi. Mefika? Tuelekea kusoma eh. Nataka tusome kuanzia mstari wa Mstari wa tano. Dr. Samueli, background ni kwamba Sauli alikuwa ame- ametumwa na babake, akatafuta punda waliopotea. Kwa akazunguka akazunguka akazunguka akakutana na mtumishi wa Mungu Samueli. Kwa Sauli akazunguka akazunguka akazunguka akakutana na mtumishi wa Mungu Samueli a, kwa sababu Samueli alishajua ndiye atakayekuwa mfalme, alifanya mambo kadhaa, ikiwa ni pamoja na kumwelekeza ya kwamba aende mahali ambapo kulikuwa na watu wamekusanyika wanatabiri. Akifika hapo, kabla ya kufika hapo, atakutana na watu ata, atakao mkabidhi nini? Atakao mkabidhi mkate na divai. Wakishamkabidhi mkate na divai ataenda mahali ambapo atakuta kundi kundi kundi kundi la sema kundi la sema kundi la manabii. la manabii manabii manabii manabii sema sema hapa tuna yes asemaje? Asema, mstari wa mstari wa mstari wa nne asemaje? nao atakusalimu kukupa na mikate miwili, nao utapokea mikononi mwao. Mstari wa tano, baada ya hayo utafika Gibea ya Mungu, hapo palipo na ngome ya Wafilisi, kisha itakuwa atakapofika mjini utakutana na nani na kundi la manabii wakishuka kutoka mahali pa juu. sema pa juu wenye kinanda na tari na kinubi na filipi mbele yao, nao watakuwa wakitabiri. Hii kama holy ghost meeting au unaonaje? Nao watakuwa wakitabiri, asema na Roho ya Bwana itakujilia kwa nguvu. Ajasema, ajase aikumjilia alipokuwa na amekutana na Samueli, akikutana nao asemaje? Roho ya Bwana itakujilia, Roho ya Bwana itakujilia kwa nguvu, nao utatabiri pamoja nao nawe utageuzwa kuwa mtu mwingine. Angalia kilichotokea anaenda mahali anakutana na watu wanaotabiri, wanaotabiri sema, nimekuja kukutana na watu kwa unafanya nini? Unatabiri pamoja nao. Mimi nasemaga hivi, muamini anatakiwa kuwa smart. Ukiona mtu anafanya kitu kwa roho wa Mungu, unatakiwa kusema I can do that. Unajua kwa nini? Ni katika roho yeye yule Aleluya! tunao ubatizo wa roho moja. Kwa kamwambia kukutana nao tu, wakati wanatabiri roho wa Bwana itakujilia kwa nguvu. Sema, itanjilia kwa nguvu. Akasema naye akatabiri pamoja nao naye, alafu utageuzwa kwa mtu mwingine, kwa actuale huku kujiliwa kwa roho wa mungu kwa nguvu katika kusanyiko la manabii halikumwacha kawaida. Anasemaje? atageuzwa kuwa mtu mwingine. Ina maana haikubadilisha kuwa Sauli kuwa Saulo <laughs> no, kilichobadilika, maana yake tayari utendaji wake kwenye mambo ulibadilika. Unajuaje? Kwa sababu anamwambia uki, ha, basi hapo hapo ishara hizi takapo tukasema ishara ishara hizi zitakapokutukia fanya kama uonavyo vyema. Sema fanya kama uonavyo vyema. Haleluya! kwa ni sawa? Namwambia hivi usienda kufanya jambo ukafikiri itakuwa jema, usipoenda kwenye kusanyiko la aina fulani, lakini ukitoka hapo tu umejaa roho, umetabiri, umetembea katika nguvu za Mungu, umeona utendaji wa nguvu za Mungu kuna akili nyingine unapata, kuna utendaji mwingine unapata. Fanya kama unavyo vyema. Kwa ina maana kuna mambo unatakiwa kuyajua kabla ya kusanyiko, kuna mambo unatakiwa kufanya katika kusanyiko, na kuna mambo ya kufanya baada ya kusanyiko. Akitoka hapo afanye kama aonavyo vyema. Kwa, nikija kwenye kambi namna hii nikitoka hapa, kuna namna, kuna namna ufahamu wangu utabadilika. Nikitoka kuna namna nitaanza kufanya vitu, kama ni kwenye maisha yangu kuna mambo yataanza kuadjust. Kwa, unaweza angalia, hatujui amekaa muda gani, lakini tayari ufahamu wake ulishift. Kwa, kabla ya kufanywa mfalme tayari alishaambiwa, nenda mahali watu wanatabiri tabiri pamoja nao. Hallelujah. Watu wanatabiri tabiri pamoja nao. Ukitoka kwenye Holy Ghost meeting <laughs> ukitoka kwenye mazingira, watu wamefurahi katika roho, watu wamejaro, watu wanaenda kwa lugha, watu wanatabiri, watu wanatembea katika karama. Una develop supernatural sense. Samuel anasemaje? Now do what you see you have to do Tuko sensitive kwenye huduma kiasi kwamba huwa tunatamani kuanza jambo jipya baada ya kambi zetu. Kwa nini? Kwa sababu tunajua hapo, ukiwa kwenye eneo la kambi ni rahisi kutembea katika ufahamu wa Mungu kuliko nje ya kambi. Unaelewa? Eh, ni rahisi kuwa na maamuzi ambayo ni supernatural, maamuzi ya kiungu ukitoka hapa. Bwana asifiwe. Kwa hiyo niseme jambo, ukiwa hapa uwe makini sana kuandika, kwa sababu kuna mambo utaenda kufanya ukitoka hapa, tuko sawa, tuko sawa. Kwa uko, uko hapa kwa sababu una appointment na Mungu, Roho wa Bwana atakujilia kwa nguvu, utaanza kutabiri na watu wengine, lakini kuna mambo utafanya ukitoka hapa ina maana roho wa Mungu atakuwa ananisemesha si ndio? Unajua Sauli, ukistadi Sauli alikuwa ni tozi, sio kwamba alikuwa anajua mambo ya Mungu. Unajua tozi eh? Ni mtu wa kawaida tu bora, mtu handsome, jitu limepanda, lakini sio kwamba alikuwa anafahamu mambo ya Mungu, lakini akaambiwa, dawa yako dawa yako, jichanganye, sema jichanganye Tumekuja kujichanganya. Haleluya, jichanganye jichanganye, okay. Mbali na kwamba Biblia inatuambia tuwe makini na association, actually uwe makini pia na mikusanyiko unaenda, kwa sababu kwenye mikusanyiko unajichanganya. Ukijichanganya hautoki kapa. Kama ni mkusanyiko mbovu, unatoka na ubovu. Kama ni mkusanyiko wa kimungu, unatoka na nini? Mambo mema ya kufanya nao Go and do. Kwa mimi mwenyewe niko hapa lakini kuna mambo nitafanya kutokea hapa. Kwa nitakuwa makini zaidi kuwa very sensitive to receive. Haleluya. Kwa hiyo nimesemaje? I take advantage of corporate anointing. Si ndio eh? Kwa hiyo nitasikia zaidi kuliko nikisikia mwenyewe chumbani. Pastor Chris alisema neno moja na Nishtuka, ni kidogo niliposikia sikia, akasema kuna mambo Mungu anaweza asifanye kwako kwa, kwa maombi. Si kama nimeweka vizuri? Asema Mungu anaweza akafanya kwenye mkutano mmoja mambo ambayo huwezi kupata kwa maombi ya miaka kumi. Nikasema ala, basi niwe makini. Okay, inahitaji spiritual growth pattern gani ya kumgeuza Sauli, umwandae kuwa mfalme kesho wayahudi wanataka mfalme chap chap. Hello? Hello? Kwa unaangalia huyu anatakiwa kwenda injilisti, ameamini jana, unamfundisha kidogo, naelewa waambie basi watu wengine ngoja. Mmm, kwanza apostol, subiri subiri, lakini kuna namna mtu akiwa kwenye kusanyiko kama hili anaweza akajikuta anaweza kufanya mambo ambayo unamwandaa mtu kufundisha. Baada ya miaka mitatu akafanya kesho, si ndio eh? Akafanya kesho. Why? kwa sababu ya advantage ya nini, corporate gathering. corporate anointing kukutana namna hiyo, tuko mpaka hapo eh? Kukutana namna hiyo, kwa hiyo ni muhimu sana kwamba uko hapa, sema ni muhimu kama niko hapa, lakini la pili ni muhimu kwamba niko makini. Tuko pamoja. I am here and I am very sensitive. Kwa sitalala, kwa sababu ni kuna mambo ya msingi natakiwa kuyachukua. Kuna mambo ya msingi kwa ajili ya huduma yangu, kuna mambo ya msingi kwa ajili ya maisha yangu. In fact naweza nikawa nachekesha na, na Mungu anakupa majibu yako kwa uwe makini. Tumeelewa eh? Uwe makini. Kuna mwanafunzi wangu mmoja anaandika na vichekesho vyangu vyote. Nikifundisha anaandika asema alichekesha akasema hivi. Anaweka kwenye kibox anakitunza. Anakao vitumia sijui. Ila amekitunza. <laughs> Sema namna ya kupokea. Mi mwenyewe nijifunza. Nasema hapo inabidi na mimi niandike vichekesho wakati nasikiza neno. Kwa nini amechekesha katikati ya ibada? Hakika ikichekesho kina maana. Kwa Sauli akaenda, yakamtokea hayo, in fact walianza kumbatiza jina jipya immediately. Ngoja nikuonyeshe hapo, mstari wa kumi. Ngoja nisome mstari wa ngapi? Tufika mstari wa nane, wa saba. Nani anasemaje? Nao utateremka mbele yangu mpaka Gilgali, nami angalia nitakuteremkia huko ili kutoa sadaka za kuteketezwa na kuchinja sadaka za amani. siku saba utangoja hata nitakapokuja na kukuonyesha kupasavyo kuyafanya. Ikiwa ikawa, alipogeuka kumwacha Samueli, Mungu akambadilisha moyo wake. Angalia, na ishara zile zote zikatukia siku ile ile. Basi walipofika Gibea, tazama, kikosi cha manabii wakutana naye, kisha Roho wa Mungu akamjilia kwa nguvu, naye akatabiri kati yao. kumi na moja. Ikawa watu wote waliomjua zamani, sema waliomjua zamani sema waliomjua zamani. Tukiwa na siku moja limebadilisha jina la mtu tayari, kuna waliomjua zamani. Mimi sitaki identity yangu ya zamani, natakiwa tu, si tuliomjua kuaga hivyo. Kuna namna ame advance, kuna namna ana handle mambo ya huduma tofauti, si ndio, eh? kuna namna amekuwa more supernatural. Sema supernatural. Kuna namna amekuwa sensitive na mwongozi ya Roho. Kuna namna huduma yake inakuwa kuna namna hii sio strateji yake, tunamjua. Sema tunamjua, huyu ni yule ambaye akiwaza jambo litatokea baada ya miaka ishirini, lakini Mungu anafanya ndani ya siku mbili. Kuna namna, sema kuna namna kwa, kuna namna anasema, mstari wa ngapi? Kuna ikawa, e watu waliomjua zamani walipolijua jambo hilo, kwamba, tazama, huyo anatabiri, anatabiri pamoja na manabii nani? Sauli. Yule aliyekuwa jana anatafuta nini? Punda kesho, atabiri pamoja na wanabii tuliomjua zamani. Hallelujah. I have a new identity Hallelujah. Ninayo asili mpya, ninao tambulisho mpya. Anasema ndipo watu wakasemezana, ni nini hilo lilompata mwana wa Kishi? Nimekupata nini? what happened to you, man? Mbona umekuwa serious? Umekuwa na Mbona siku hizi umekuwa serious na Mungu? Walijuaga uko serious na movie. Hmm? Movie Mungu, eh? Ah, uh, je, Sauli pia yumo miongoni mwa manabii? Sasa hatuelewi process. Haleluya. Na wewe siku hizi umekuwa mhubiri? Hapo na wanafunzi 20. Wasikia umepewa alako cha church simiu. Wanakupigia schoolmate, what happened? Nilikuwa mahali Hallelujah, one gathering imenitransform. Hallelujah, one gathering imenitransform. Mimi ni yule ambaye alikuwa anakutana na mgonjwa mkimbia. Nilienda mahali nikatoka with supernatural mindset. Natembeza miujiza kila mahali, one gathering. Hallelujah. Tulijua huyu alikuwa na maneno mengi, siku hizi ana maneno peke yake, ni wet and abishani akiona unabishana anakaa hivi alafu anakuambia, sikiza da, dada yako Stella ana kipele kinamteza hapa, na unaongea naye hapa, anasema kwani umekuaje sasa? Ngoja kwanza, ngoja kwanza, mpigie simu sasa hivi, mwambie kipele hicho kinaisha. Anampigia simu, ebu sasa, imeisha sasa. Sasa kaa chini tujadili. Oh, Yesu si Mungu. Hapa anasema ngoja. Ngoja, em, em tukae hapa. Sema tukae hapa. Supernatural. Haleluya. Wangapi wanaona hayo? Mimi naona hayo. Sijui unaona nini. I see that. Angalia, kama ilitokea kwa mwana wa Kish ambaye hakupata shule ya neno, hakuwa kwenye darasa la discipleship. Hu oh, umekaa sasa hivi miezi si mingapi? miaka mingapi? siku ngapi? kuanza naye na uhakika wokovu <laughs> Haleluya. Umeelewa eh? Ah, lakini akadia, je Sauli, miongoni mwa manabii naye? Akajibu mtu mmoja wa mahali hapo akasema, na baba yao ni nani? Sasa so, so, nini kinakutesa, kinakuteza kwa nini? Imetoka kwa baba yake, kwa hiyo ikawa misali, sema ikawa misali Sema kama misali. Akaacha jina mjini eh? Je, yes, Sauli yupo miongoni mwa manabii? Naye alipokwisha kutabiri akapafikilia mahali pa juu. I'm expected. Kwa muda wa siku hizi mbili tatu. Mbili tatu. Mbili tatu. Something supernatural inaenda kunitokea. Something supernatural inaenda kutokea. Kuna namna, kuna kuokea shift. Shift. Shift itakayoacha identity mpya kwenye utendaji wako. Sisemi identity ya Kristo ndani yako, kwa sababu hiyo ni permanent. Mambo ambayo watu wanayaona na wanaweza kuyasema. You have it. Hallelujah! Utakuwa nayo kwa nini? Kwa sa sababu, Mungu akikusanya watoto wako wake, ana kitu anataka kuwaambia. Atawarekebisha, atawasahihisha, atawaonya, atawajenga, ataempower wakafanya vizuri zaidi. Tunaelewana mpaka hapa? Tutafanya vizuri zaidi. Sema nitafanya vizuri zaidi. Tutafanya vizuri zaidi. Unajua inawezekana uko kwenye mji peke yako ambao hakuna mtu anahubiri Injili. Na unafikiri how can I do here? Niko hapa kupata jibu. Kama ingekuamini nasema Mungu, you are going to show me a way. Hallelujah. Hallelujah. Wajua wakati mwingine umefanya huduma imestak Itakuwa ni ujinga ukitoka hapa unajibu. You are not smart. Nime, nimefanya seli miaka mitano, tuko watano na nusu, maanake kuna mmoja yupo kama hayupo, na hawa watano ni wale simu za mara kwa mara, ripoti zao imeandikwa kwa nini hakuhudhuria? Uzembe, uzembe, uzembe, uzembe unaenda kukata Hallelujah. Hallelujah. Unaenda kuwa na namna bora ya kimungu ya kuhudumu kiasi kwamba watu watatamani waje seli wakutane na wewe. Unajua kwa nini? Is supernatural. Supernatural. Baada ya kusema kusemas e, uh, unapiga simu mtu anaangalia hivi anaangalia hivi Sida, yeye, na asinayeye nayeye asema mm, mm, mm. Unataka tunae saizi hizi Hallelujah. I'm here to receive that niko hapa kupokea hayo Hallelujah. huko hapa kupokea nini? haeluya maana tuko hapa kwenye Matendo ya Mitume kumi na tatu kwenye kusanyiko moja ambalo huduma ya Paulo ya utume ilizaliwa pale. Roma Mtakatifu akasema wakiwa wanamfanyia Mungu ibada na kufunga wako mahali pamoja Antiokia. Sura ya kumi na tatu pale matendo ya mitume mstari wa kwanza mpaka wa nne, nasema Roho Mtakatifu akasema nitengeeni Barnaba na Sauli kwa ajili ya kazi nilioitia tari. Mtu anapangiwa kazi kwenye kusanyiko, Mungu anakupangia kazi hapa. Haleluya, Mungu anakupangia kazi hapa. Nitengeeni Barnaba na Sauli. Ko Paulo mtume, huduma yake unayoona leo inaitwa Mtume Paulo ilianzia Antiokia kwenye kusanyiko. I'm smart. Ilianzia Antiokia kwenye nini? Kusanyiko, kwenye gathering, kama hili. Ilianzia pale. After that wakafanya nini? Wakaomba, wakaweka mikono, wakamwambia nenda. Sema nenda. Hapa pia utaombewa, utawekewa mikono utaambiwa nenda. Na ukienda unaona vitu vinavyofanyika pale. Injili ya Paulo inapokelewa kwa nguvu kuliko wakati mwingine wowote. Haleluya! sura ya kumi na nne, miujiza aliyokuwa anafanya, amazing. Alikuwa anateka miji. Haleluya! Alikuwa na ujasiri wa kutosha, anaingia sokoni, anavuta mji. Anavuta mji. Niko hapa kupokea, niko hapa kufanya nini? Okay. Kwa kwenye kusanyiko kama hili tunakuwa recharged. Tunawezeshwa. Tunapata majibu ya maswali ambayo tulikuwa nayo. Mambo ambayo umemuuliza mchungaji mwenyewe hana jibu utayapata hapa. Haleluya. Utakuwa na ushahidi wa ndani. Tuko mpaka hapo, eh? Utakuwa na ushahidi wa ndani. Utakuwa na maono, sema naono. Hey! Maono hajawahi kusizi, unajua ile eh ah! kama kama Sauli, Yesu alimtokea sio? ni ajabu Yesu akinitokea hapa, sio? kama unaelewa eh. Angalia, Yesu anakutokea anakuambia moja mbili tatu. Hakuna anayesikia hakuna anaelewa, lakini wewe unasikia na kuelewa. I'm expectant, tumeelewana. Lakini yeye alikuwa anasikia. Kwa nini? Kwa sababu kwenye Matendo ya Mitume siku ya kwanza ambao walijaa Roho actually haya mambo yalitokea. Sema ukisoma mstari wa kwanza mpaka wa, wa nne kwenye Matendo ya Mitume mbili unaweza usione mambo hayo Naana, kwa sababu naona ilipotimia siku ya Pentekoste, ghafla kaja uvumi kama upepo uendao kasi, si ndio eh? Ukaijaza ile nyumba hiyo. Ni supernatural experience. Alafu kafanya nini? Zikawatokea ndimi ziogawanyikana kama ndimi za moto, wasemaje? Wote wakajazwa Roho Mtakatifu wakaanza kunena kwa lugha nyingine, kwa ushahidi wa Luka, alishia pale maandishi ya Matendo ya Mitume lakini alipoulizwa na watu waliposema watu hao wamelewa, ilibidi achambue kwenye uchambuzi wake alirefaa Yoeli ngal, ngapi mbili mstari wa ngapi 28 hadi 30. Katika kuchambua Yoeli mbili alitaja mambo gani? Alitaja ya kwamba Yoeli alisemaje, siku za mwisho nitamwaga roho wangu kwa wote wenye mwili, si ndio halafu eh? Akasemaje Wana wenu binti zenu watatabiri. Mona kutabiri eh? Tutaangalia kidogo juu ya kutabiri leo, alafu tutaangalia ni alafu kasemaje vijana wenu wataona maono, si ndio? Alafu wafanya nini? Aha, kwa hizo sio ndoto za ugali, ni kwa sababu ya kujaa roho wanyu. Naweza wakala chakula umeshiba, uwezi kulala vizuri Kitumbo kipo bang. Kwa hiyo inabidi sasa, umelalia tumbo, unakaribia kutapika, inabidi uote ndoto ili ugeuke, eh? Unasaidiwa. <laughs> Kwa namna ulivyolala utatapika au utaumiza uta maini. Kwa hiyo unaota ndoto, kuna mtu anakusukuma, kumbe unajigeuza ufanye nini. Lakini hii hapa ni supernatural dream, supernatural dream vision, sawa tumeelewa, eh? Yeah, supernatural. Kwa hiyo ni kama kilichomtokea Mariam katika ndoto, ndo alisikia sauti ya malaika, sindio eh? Katika ndoto Yusuf the same, katika ndoto kwa katika ndoto kuna picha utaziona sasa. Kama wako pale, ina maana mambo yale yote yalitokea kwenye hilo kusanyiko yote akaweka kwenye kusanyiko moja, ndio maana amechukua mfano, amechukua reference kwa Yoeli, kwa walipoona asema watu wao wamelewa. Kwa nini walikuwa wamesema wamelewa? Kwa sababu mtu aliye kwenye maono hayuko soba, ina maana kuna watu watakuwa walikuwa wamejilaza chini, wako wanaongea na Bwana mkubwa mambo ya kazi ya huduma yao. Haleluya! siku ya kwanza kumwona mtu Amekaa chini masaa matatu, nilishtuka sana maneza, akasema ndugu yangu mwangalie, utatafuta daktari. Kumbe mju, mtu, mtu anafanya nini? Mtu ana download mafaili Hallelujah, ye apige mahesabu ya muda masaa matatu na download mafaili, anaona maono Hallelujah. Anapokea taarifa, kuna mambo anayasikia super natural. Jambo mzuri ni kwamba mwaka huu ni mwaka wa nini? Uinjilist na wanafunzi kwa nguvu za Mungu, evangelism and discipleship supernaturally. Kama hujafanya supernaturally Januari, mpaka mwezi huu tarehe moja mwezi wa tano, you start doing them supernaturally. Hallelujah. Supernaturally. Supernaturally. Unaanza kutembeza viwete. Supernaturally. Unaanza kufanya nini? Kufanya signs and wonders. Why? Kwa sababu nilikuwa mahali. Napokea, wangapi wamepokea hayo? Kwa hiyo tutajifunza kidogo juu ya nguvu hizo ambazo zinafanya kazi supernatural. Luka anaandika kwenye Matendo ya Mitume moja nane, maneno ya Yesu asemaje? Lakini mtapokea nguvu Lakini mtapokea nguvu. Sema kupokea nguvu. Matendo ya Mitume moja nane. Fungua haraka. Lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu. Halafu akasemaje? Nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu na katika Uyahudi na Samaria hata mwisho wa nchi. maana cover the whole world, cover ulimwengu wote hata mwisho nchi, to the uttermost part of the earth. Tunapokea nguvu. Sasa nataka kidogo tuangalie background. Yesu alikuwa amefufuka. Ukisoma kwenye mstari wa kwanza, ambao Luka anaandika, anaandika barua hii ililenga kwa, kwa mtu gani? Anaonyesha mambo ambayo Yesu alifanya kwa muda wa siku 40. Kwa hizi ni statement za mwisho za Yesu ambazo Luka ameandika lakini mtapokea nguvu akiisha kwa ajili ya juu yenu Roho Mtakatifu. Haleluya. Lakini mtapokea nguvu. Angalia katika kitabu kile cha kwanza maana yake kitabu cha Luka si ndio eh? kitabu cha injili ya Luka kitabu kile cha kwanza nalikuandika Teofilo katika habari za mambo yote sema habari za mambo yote aliyoanza Yesu kufanya na kufundisha. Nataka uandike maneno mawili: kufanya na kufundisha, Do and say. Kufanya na kufundisha, tunatembea na haya maneno mawili tunapoenda. Kwa kuna kitu cha kusema au kufundisha na kuna kitu cha kufanya. Hakufanya makosa kuweka vyote pamoja. Do and say. Kwa hiyo katika imani yetu kuna vitu vya kufanya nini, eh? Kufanya. Alafu na vitu vya kufanya nini, kusema. Umeelewa hiyo? Kuna vitu vya kufundisha na kuna vitu ambavyo ni vya kufanya. Teach and do. Do and teach. Asemaje? Hata siku ile alipochukuliwa juu, alipokuwa amekwisha kuagiza. Sema kuagiza kwa Roho Mtakatifu wale mitume aliyowachagua. Alipowapa, alipokwisha kuagiza, angalia mstari wa watatu, wale aliowadhihirishia nafsi yake kwa dalili nyingi baada ya kuteswa kwake. Sema baada ya kuteswa kwake, ya kwamba juu hai, akiwatokea muda wa siku ngapi? Arobaini, na kufanya nini na kuyanena mambo yaliyohusu ufalme wa Mungu. Mstari wa nne. Hata alipokuwa amekutana nao aliwaagiza wasitoke Yerusalemu. Kitu kicho hicho Luka ameandika kwenye Luka 24:49. Tutaisoma. Walipokuwa amekutana hata walipokuwa amekutana hata alipokuwa amekutana nao aliwaagiza wasitoke Yerusalemu. Sema wasitoke Yerusalemu. Kwa Yesu akisema wasitoke mahali maana yake ana mpango. In fact, hawakutakiwi kutoka Yerusalemu mpaka iwapate jambo ambalo ni kwenye mstari wa nane. Angali bali waingoje. Sema waingoje, waingoje ahadi ya Baba ambayo mlisikia habari zake kwangu. Mstari wa tano, ya kwamba Yohana alibatiza kwa maji, bali ninyi mtabatizwa katika Roho Mtakatifu baada ya siku hizi chache. Tutaangalia ubatizo wa Roho Mtakatifu ni nini, na amesema baada ya siku hizi chache, kwa basically tunatakiwa tuone kwenye Biblia baada ya siku chache walipokea ubatizo wa roho Mtakatifu. Ubatizo wa roho mtakatifu ni nini? Tayari kwenye siku ya Pentecost, imesha, imeshatafsiriwa wote wakajaa roho, si ndio? Kwa baptism of the spirit ni sawasawa na kujaa roho. Ubatizo wa roho ni sawasawa na kujaa roho, kwa sababu walilokuwa nasubiri limetokea, na li tutaangalia kwenye mistari mingi tu hapo walilokuwa wanalisubiri lilitokea, wakajaa roho mtakatifu. Kwa tayari hiyo anaita ahadi ya Baba, ahadi ya baba wao. Kwa alikaa nao muda wa siku arobaini, alikuwa akiwatokea na kuwafundisha mara kwa mara. Hawa ni watu ambao wamekaa nao pia miaka mitatu, lakini aliendelea, aliwapa maagizo ya msingi Mbali na kwamba tayari walikuwa wanajua wanachotakiwa kufundisha, aliwaambia wasubiri. Sio kwamba walikuwa hawajui cha kuhubiri, walijua, lakini like kuna something walitakiwa kuexperience. Alafu akafundisha. Haleluya! kwa aliwafundisha vizuri, wakaelewa kama ambavyo tunasoma kwenye Luka 45 ya kwamba walielewa. So, 46 akawafunulia akili zao wapate kuelewa na maandiko, kwa pale walielewa maandiko yameba nini, na tayari walitakiwa kufundisha. Mstari wa 46 kwenye Luka 24. Mstari wa 49 anawaambia wasiondoke, wakati tayari akili zao zimefanya nini, zimefunguka maana yake They they have the the the doctrine already, they need the experience of the spirit. Tayari wanalo fundisho, wanatakiwa kuonyeshwa kitu kingine. Haleluya! wanatakiwa kuonyeshwa, wanatakiwa wapokee kitu kingine. Tayari wanalo fundisho, wanaelewa, wanahesabiwa haki kwa imani, wanaelewa Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zao na akafufuka ili wahesabie haki wanaelewa kwamba kwa damu yake wanao ukombozi, yaani masamaha ya dhambi. Wanaelewa kwamba deni ya dhambi zao imelipwa na Yesu. Wanaelewa asema, that's number one. Hicho hicho hicho ni kitu kimoja. Mvikwe uwezo kutokao juu. Haleluya! mvikwe uwezo kutokao juu. Sema kuvikwa uwezo mm. Ina maana katika kutii agizo kuu, hizi nguvu ni za muhimu. Katika kutii agizo kuu, hizi nguvu ni za muhimu actually. Waandishi wote wa vitabu vinne vya Injili wote wote wametaja habari hizi kwa namna tofauti, tukifanya kile tunachohitaga nini, general context kwa kukusanya waandishi tofauti, namna walivyosema jambo moja kwa namna tofauti. Kwenye Matayo ishirini na nane wote alizungumza agizo kuu na mambo yaliyoambatana nayo. Haleluya. Angalia kwenye Mathayo ishirini na nane mstari wa kumi na nane hadi na, nataka u pay attention tafadhali pay very good attention kama attention ingekuwa inanunuliwa ongeza account yako pesa za kununua attention sababu so, nasemaje you have to pay attention how much i don't know but you must pay kumi na nane nasemaje haya ni maagizo ya mwisho ya Yesu. Nasemaka ni maagizo ya mwisho lakini sio mwisho, kwa muhimu. Nataka wote tusome ishirini na nne ishirini na nane kumi na nane mefika asemaje? Yesu akaja kwao, akafanya nini? Akasema nao ehe, akawaambia ehe, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Ngoja ngoja ngoja ngoja nikuchanue, siende haraka. Nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Umekuja unataka kutuagiza? Nimepewa mamlaka, alafu kasema, basi enendeni. Kama uko makini na matumizi ya maneno, huwezi kuanza neno basi kama unachokisema hakihusiani na kilichosemwa au kufanyika tayari basi nikaamua kuuza yule ng'ombe. Unanielewaje? Kwani mtu anazungumza kitu gani? Yeah, si ndio? Eh, kwa hiyo ina maana mstari wa kumi na nane una uhusiano wa moja kwa moja na mstari wa kumi na tisa kwa maana ya hilo agizo, hilo agizo kuenenda ni katika mamlaka. Maana yake hakuna mtu anayeenda kumtumikia Mungu kufanya wanafunzi, isipokuwa anafanya kwa kutumia mamlaka yote ya Mungu, anatembea kwenye concentration ya nguvu za Mungu kulitii hilo agizo. Nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani, basi enendeni. Ngoja nikufundishe kitu, namna Mungu anaofanya kazi ni kupitia watu. Kwa ukiona Mungu anasema nimekuja kuokoa watu Dar es Salaam, anamleta mtu. Kwa hiyo anasema kwa mamlaka yangu yote nataka huu mji ujae Injili. Maana yake nini? utaona watu wakitembea kwenye mamlaka. ndakupa scenario kadhaa, ndakupa scenario kadhaa Yesu wewe, tusianze na Yesu, twende kwa Musa, Kutoka tatu. Tutajifunza kidogo storia Kutoka tatu, si ndio eh? Musa yuko Midiani, anachunga zake, kashasahau mambo ya Misri, kashasahau alishaiua mtu Sindio eh? Lakini alipofika pale alichokifanya akaona maono, sema akaona maono. Sema akaona maono. Kwa ni jambo jema kuona maono. Sindio eh? Kama mtumishi wa Mungu Musa, ambaye Yesu alikuwa anarifaa mafundisho yake, ambayo sisi tumejifunza ya kwamba yeye ndiye aliyeandika content ambayo manabii wote walinukuu, alianza huduma yake kwa kuona. Aliona maono. That experience is very important kwake alipoona maono kwenye kile kijiti kinachowaka moto, alisikia sauti. Sasa so, ngoja nisogee nione maono haya ni namna gani. Akaona kile kijiti kinawaka lakini akiteketea. Sema this must be a super natural, nacho nachokiona sio jambo la kawaida. Akasikia sauti, vua viatu vyako. Sema yeah, kumbe nilijua kuna kitu hapa, huu sio moto wa kawaida. O Mungu maana, maana alimpa divine ability kuona the invisible. Hallelujah. Kwa kaona yale maono, pay attention to that, akaona ya maono, alipoona ya maono akasikia sauti ya mtu anamuelekeza, anachomwelekeza ni kukomboa Wayahudi kutoka wapi? Misri. Wana Israeli kutoka Misri anasema nimesikia kilio chao sawa? So, si ndio? Kilio chao kimenisikia, kwa hiyo nimeshuka ili niwaokoe. Si ndiye wewe, kama utasemaje? Kwani mimi nakuzuilia nini? Njia si nyeupe, bwana? Nimeshuka ili niwaokoe. Kwa nini kuongea na mimi? Mimi mwenyewe nimekosokoswa kule, hapa nilipo ninaara Kanyaga. Alafu umeshuka ili waokoe. Niko hapa nachunga kwa, kwa mzee nani? Yethro, baba mkwe, hamna shida. Niko hapa nimekaa mambo yangu. Lakini angalia anamwambieje? Nimeshuka ili niwaokomboe. Anasema, nenda kawakomboe. Kiingereza hapo kitakuwa na shida. Si ndio eh? Lazima Kiingereza kikufungua Which, unatumia grama zipi kuelezea kwamba nimekuja kuwapa chakula. Alafu nasema, ebeleza wape chakula <laughs> unafanyaje hivyo? Ina maana Mungu akitaka kutembea duniani na kuwahudumia watu anatumia mtu. Ndio maana huwa siku zote nasema. Ukizoea kudharau watu hakuna siku utakutana na Mungu. Ukizoea kudharau watu hakuna siku utakutana na Mungu, kwa sababu Mungu na ukubwa wake wote, anayeweza kufanya kila kitu kila kitu, amejiwekea utaratibu. Sio kwamba hawezi kudeal na watu peke yake, ameweka solutions to humanity, to humanity humanity Ndo maana ni muhimu kuwa makini na inspirational speakers self-made millionaire, hapa nilipo ni kwa jitihada zangu. Uhakika ni kwamba hapo practically anadanganya, practically anadanganya. Sasa Mungu, utamaduni wake, tabia yake, kanuni yake ni kutusaidia kwa kutumia associations, watu Naogopa sana mtu akasema mimi nimechoka kusikiliza watu nataka kumsikia Mungu mwenyewe. Wewe, mimi mimi nataka niongee na Mungu tupige story. Na hapo yuko mtu mbele yako anakuchambulia akaanza kutoka Musa. Ah, yeah. I feel like I need I need God by myself. Anasema wakati wako kwenye kusanyiko, unakaa nyumbani, baba, nataka nisikie sauti yako, na kuna mtu mmoja pale anawasikizisha wengine sauti ya Mungu. Ukifanikiwa kusikia sauti, ngoja nikuambie, umesikia sauti ya nini? Mapepo. Hello. una kanisani kwenu wana super natural meeting. Wanakusanyiko la waamini namna hii, alafu wakati wanakusanyika, ukaenda mlimani peke yako, Mungu nataka nionge baba, ba, ba, nimesikia habari zako, nataka nione kwa macho. Nenda kaone kwa macho. Nenda. Utaona kwa miguu miguu yako itawata macho. Why? Kwa sababu Mungu utendaji wake ndio maana ni watu. Ndo maana yeye kwa kuwa ni Mungu hata alipotaka kutuokoa katika ukombozi wa milele alichukua mwili. I'm intelligent, najifunza kwa smart. Bado kwenye mambo ya Mungu najifunza kwa smart. Lakini like kuna level fulani ya smartness ninayo. Nikiliombea jambo muda mrefu nikiona sioni njia. Guess what I'll do, ni nini dini inafanya? Ni, ni naongea okay, na watu, inawezekana kuna watu wana wajibu, lakini nawakwepa kila siku. Na Mungu go back to alivyo smart. Bwana asifiwe. Nilikuwa naongea na, na Pastor Ebenezer juzi. Wakati tunaandaa kambi, ni kama vile tukiongea na Ebenezer kuna vitu tukiongea ni kama vile yaani, unajua tunamaliza kila tukiongea. Kila mtu analala akiwa na maswali sasa. So, ah, lakini mbona inakuwa ngumu? Siku moja wakati naomba nikakumbuka jina la mtu. Mtu ambaye nimeongea naye miaka mingi. Nikamwambia naomba tuonane. Sasa, so, tuonane. Naomba tuonane. Na, naona kwamba kuna kitu tu nataka tuongee. Wakati kwa tuongea naye nasema kuna kitu Mungu anataka aseme na huyu. Anaongea anaongea, nikapiga frequency papa. Pa. Niko njiani na mwambia tunaweza kufanya moja, mbili, tatu. Moja, mbili, tatu. Moja, mbili, tatu. Mambo ambayo umehangaikia tangu Januari. Haleluya. Na wakati mwingine Mungu anaweza akatumia watu ambao sura zao zikubali. sura zao zikubali <laughs> sio zile sura unazipenda wewe eh ah. Sasa tukikaa hivi tukiongea, I feel good tiri <laughs> tiri, hata usipomwangalia usoni, ni penelo la Bwana. Haleluya, niwe nini, anaweza kana vaa nguo uzopenda, anavaa t-shirt na jeans lakini ujue wokovu wa milele usipomsikiliza, anasema nini? Ningetamani, unajua napenda mahubiri yake, ila jinsi kwa maana jinsi hii, Mungu akamleta kwako huko <laughs> pale wasema na, napenda yaani. Kwa mfano akivaa raba namchanganya kabisa, avae moka zimenyanyuka hivi, kama aenda kula kuku ajui kuvaa lakini ukitaka ujue anajua sana ila simuelewi. Okay, wafikia well, walikuwa anamuelewa Musa walikuwa well, anamkubali Wayahudi, wangemchagua mtu wa kumsikiliza Musa akuwa kwenye list kwa sababu kwanza akuwa na akuwa smart kwenye kuongea sio mtu wa swaga, unaelewa eh? Someday, you know, to have a meeting today? <laughs> Wala. Kama Mungu anaweza akatumia akatumikia watu ambao ya ya wala wa. Mtu anayekupikia chakula hotelini, inawezekana sura yake usipende. Lakini utakula chakula. Ah, by the way, hotelini wanataka sura nzuri. Tuelewa <laughs> well, eh? Kwa hiyo muhimu ni kujua kwamba Mungu anatumia watu. God method is man. Mambo ambayo umewaza miaka minne unaweza kupata solution kwa kutana na mtu mmoja. Si kama unaelewa eh? Kutana na mtu mmoja. Ndio maana hata tukutana kwenye corporate gathering namna hii, mnaponena kwa lugha, ukasikia mtu anafasiri, sikiza kwa makini. Sikiza kwa nini? Sikiza kwa makini. Kama una rekodi rekodi mapema. Anafasiri lugha, don't care. Humkubali. Si ndio eh? Wewe unawapenda Wachaga lakini ni Nyakiusa, sikiliza tu. Kwa nini? Si kabila lake linaongea hapa. Roho wa Mungu anataka kukuhudumia kupitia huyo mtu akiongea. Kumbe ni Masai, sema, unajua, kwa damu la Yesu. Sawa, achana na grama, sarufi, kiima na kiarifu, atavuruga. Sikiliza kwa makini. Haleluya! Umeelewa eh? Umeelewa eh? kwa hiyo anatumwa mtu ambaye watu wasingemkubali. Hivyo Yesu alikuwa anavutia watu sana, ndio. Mm -mm. Paulo akasema kabisa, uwe makini kwa sababu Mungu anaweka hazina katika vyombo vya udongo. Kwa unaweza akang'ania kuangalia udongo wake baada ya kuangalia nini hazina iliyoko ndani, ukidharau udongo unakosa hazina. I am smart tuko mpaka hapo, eh? I am smart tufikaje huko kwa Mungu? Ukiona anasema nimepewa Mungu akisema tu ninamiliki katika nchi, utaona akimiliki kupitia nani? Watu utukufu wa Mungu umeijaza dunia, maana yake watu wenye roho wa Mungu wafanya nini dunia O, mpango wa Mungu ni watu, katika sfia tulio nayo ya ulimwengu, anatumia watu kufikia watu. Ndio maana pamoja na ubora wote wa injili na umuhimu wa mtu kuokoka na kupata uzima wa milele, pamoja na ubora wote huo, still anasema wewe nenda bismat, pamoja na kwamba amekutana na Paulo Sauli na kwamba ameongea naye akamwambia, kuna mtu atakuambia yakupasayo kufanya. Imagine Anania anaenda kumwambia yampasayo kufanya, okay. Nikuulize okay, nani aliyemwekea mikono Sauli ambaye ndio Paulo akajaa Roho? Ni mwanafunzi mmoja aitwa nini? Anania. Yesu angesema sogea, sogea, sogea, ataka nikuwekee mkono hapa. Hakutaka aende na hiyo experience. in fact ile supernatural experience ilimfanya mpaka akawa haoni siku ngapi? Tatu. Akaja aja, aja sio. Hata mitume kumi na mbili, uh -uh. Ni Anania ameitwa tu, mwanafunzi mmoja, sio mtume mmoja. Akaenda akamwekea mikono, macho akafunguka, akajaa Roho eh? Pale alipata supernatural experience kupitia mtu Niko chumbani na na msikilizia roho, mimi siwezi kwenda kanisani, utasikia roho, lakini roho chafu. Unafikiri utasikia? Kwani roho zingine haziongei? Zinaongea, ndio maana kuna karama ya kufanya nini, ya kupambanua roho, hata kusema hiyo ni roho nyingine imeanza kukuvamia, kukataa hiyo roho. Haleluya! Hapana, amsmart Mungu anatumia watu. Kama angalia, angalia malaika, malaika ni supernatural beings, si ndio? Si ndio? Lakini anakutana na Cornelio. Sawa. Akutana na Cornelio. In fact, sijamalizia kwa Anania. Yesu anamtokea pia Anania, anamwambia kaongea na nani? Kwa nendeni mkaongee. Hallelujah. Mkaongee. Wewe anashangaga mtu akimkosea mtu, anakimbia kumwomba Mungu msamaha. You are not smart. Yaani mimi ume, umemkosea mke wako, unaenda kule kumkanisani, nisamee, Mungu nisamee, Mungu nisamee. Kwani mimi na hatia na wewe? Kwanza mimi tabia yangu si hesabu maovu. Nienda kwa mke wako, mwambie, my wife. Kama kuna mfumo umekanya halmashauri ya kichwa unakutesa, inabidi unyenyekee. Nimekosea hakika. Nimekosa mimi. Nimekosa sana. Kama magoti tunaweza kupiga unapiga hivi unaweza unataka kupiga ah, unajua mimi mimi nitamwomba Mungu tu. Utamwomba <laughs> nini Mungu tu, msamaha? Na umemkosea nani? Ndugu yako, haleluya. Levi, sio kupiga magoti, akajifunze. Pastor, nitachukua namba, nitamuuliza mke wako kama unapigaka magoti kukosea. Asema ndio, mke wangu. Haya, wa mambo tu wapotezee, bwana. <laughs> Tuna mambo mengi serious sana unajua, tuna tuna, tuna tujitahidi, sio unajua unajua, au au ombi msamaha, watafuta jambo la kuonyesha kuchangamsha nyumba unakuta <laughs> tu mama nani amekasirika hivyo mama nani ah se, ulipokuaga binti za Ka kaombe msamaha basi <laughs> <Pasalemi> leo <se> msema amira <laughs> Haleluya. Hilo <laughs> neno la Bwana. Hilo neno la nini? La Bwana. Sio joke, neno la Bwana. Nasitiza kabisa. Au mpaka nikunje uso. Naandika pale kwenye maana ma nini? Instructions. Instructions. Kama unajua kupiga magoti kaa porini kwanza, tembea kwenye magoti. Anza kumpigia bwana wako magoti kwanza. Jifunze pale kupiga magoti. Eh? Jipiga magoti mbele za bwana wako. Baba, asante kwa sababu umenisamehe dhambi. Ila kule ukienda ninaomba unisamehe, unapiga magoti. Kasema sawa kwa hiyo imeisha. Tunaweza kuendelea kwa mtu mwingine. <laughs> Haleluya. Kwa Mungu anafanya ni, anatumia watu. Anambia nenda akamsaidie nani? Anania. Si nani? Okay. Kwa hiyo kesi ya Cornelio. Cornelio, angalia kulikuwa na supernatural sehemu zote mbili pia. Cornelio anakutana na malaika. Anaongea naye waziwazi kabisa. Eh? Anaongea naye waziwazi kabisa. Waziwazi. -wazi. Sema maono ya wazi. Kuna Wakristo wanaomo ana maono walio nyongorota, kwa sababu amekula mafundisho patofu mengi. Wakiona kitu wanaona kama sio kitu, lakini kitu kama sio kitu tumejinyong akieleweki. Lakini huyu mtu Cornelio aliona maono ya wazi. Malaika awambia, nenda, mtume watu, kuna mtu yuko Yafa nyumbani kwa Simoni nani wa mkirene tena. Yule a, a, a, alafu Ata, angalia, atakuambia yakupasayo kufanya ya kupasayo kutenda. Imagine, kwa nini imagine? Malaika simwambia unajua, Cornelio, unajitahidi na kutoa sadaka kweli, kuna memory ya sadaka zako zipo tu, unajitahidi, mtumishi wa Bwana, ila yakupasayo kufanya mwamini Bwana Yesu upate ondoleo la dhambi. Malaika akasema mamlaka yote <laughs> ya Mungu katika Kristo yamewekwa ndani ya nini? Watu nitawa connect hawa watu kwa huyo huyo malaika, ndio amesababisha na yule aote nini, aone maono. Akaona maono kikapu kinapanda kinashuka kinapanda, akaona, alafu akawa nabishana. Kwa nini anabishana? Kwa sababu shida ni mafundisho. Mafundisho yanaenda deep mpaka kwenye maono. Ndio maana nakuwa makini sana, nisikize nikwambie kitu hapo watu na kuwa makini sana, kuangalia experience alizo nazo, mtu amezitoa wapi? Kwa sababu aina ya chakula cha kiroho unachokula kinaamua aina ya experience unazopata mpaka supernatural. Imagine, imagine Kornelio akubishana kwenye maono, lakini Paulo alikuwa Petro alijibizana kwenye maono, alijibizana kwa sababu ya mentality aliyokuwa nayo ya najis mataifa Ijapokuwa alisikia Bwana akisema enendeni mkafanye mataifa kuwa wanafunzi. Ethnos maana yake watu wote. Alisikia vizuri, lakini una kimeo Myahudi, una kimeo mataifa ni watu na ajisikwao, ndio maana hata injili kwenda mataifa kwa mataifa ilihitaji nini? Supernatural. Akili zao zilikuwa zinagoma wangebaki Yerusalemu. Angalia wameambiwaje kwenye Matendo ya mtume moja nane mtapokea nguvu, mtakuwa mashahidi wangu, wapi? Kuanzia Yerusalemu, Yudea yote, si ndio? Samaria. Wajua Samaria imewekwa makusudi kale, kwa sababu Wayahudi wakaao Yerusalemu hawakubali watu wakaao Samaria, kwa sababu wanaona walisiopiwa Wayahudi, si ndio, si ndio eh? Kwa hiyo ilikuwa ni intentional kuweka Yerusalem, Yudea yote au Yahudi yote alafu wapi? Samaria, Samaria, halafu miisho ya nchi. Kwa sikia Samaria sa, ngoja kwanza, ngoja kwanza, in fact, kutoka tu Yerusalemu kwenda Samaria ilihitaji ambush. Nataka niseme mtumishi wa Bwana Sauli alifanya kazi kubwa sana hata baada ya mapigo na Stefano kuawa, unajua mitume wa kuendoka walibaki Yerusalemu. Walioambiwa mtaanza hapa kwenda huku ni nani? Mitume. Lakini wakataka kubaki Yerusalemu, wakamaintain kubaki Yerusalemu. Thank God for supernatural experience, haleluya! Kwa hata alipoenda ngoja, alienda akahubiri watu wakajaa roho Mambo ya ajabu yakatokea, alipoenda sura ya kumi na moja Matendo ya Mitume, kikaitwa nini? Kikao, kikao cha mkalisha nani? Petro chini kwa kwenda kuhubiri. Kwa Mungu anatumia watu, haleluya. Mungu anatumia watu, anatumia watu, ubora wote wa Injili Mungu anatumia binadamu. Mungu nenda kwako kote kwenye ulimwengu huu. Be conscious, na naomba ujue pia, shetani anatumia watu. Ndio maana mazungumzo mabaya huharibu tabia njema, bad company corrupt good habit, na kuna mifano mingi kwenye Biblia ambao watu walitengeneza bad company, ikiwa ni pamoja na nini, mwenye hekima Suleiman mwenye hekima Suleiman, kampani yake, aliyoa wake wa kigeni, akawa na mahusiano kadha wa kadha ya watu ambao baba yake alimwambia, mwanangu, linda sana moyo wako kuliko yote ulindayo, Mithali 4:23. Ukisoma juu ni maneno aliyoambiwa na baba yake, hakulinda moyo wake, aling'owa mageti ya moyo wake kwa kuwa na nini, Wrong relationship. Ndio maana ukiona mtu anaendelea kukutana na watu sahihi, practically as a pastor, ninaweza nika trace anguko la mtu kwenye nini, association, iwe offline au online. Kwa lazima tuwe deliberate, tuwe kimakusudi wenye mahusiano. Kama tunataka tuendelee kudumu katika kukua kwenye mambo ya imani, katika kufikia ulimwengu na Injili, lazima tuchague mahusiano na wakati mwingine Mungu anakuletea supernatural relationship. Unajua, hapa Mungu ananidumia kupitia huyu mtu, I know namna ya kuenenda mbele yake. Kwa nini Mungu anatumia watu? Kwao unakuwa makini mahusiano ya kuwatunza na makini mahusiano ya kufanya nini, ku decline. Kuna watu hi, hi, hi. kuna watu Let's have a talk. Hallelujah. Kwa unakuwa makini na uzuri mmoja unakuwa na maongozi ya roho. Kwa Mungu anatumia watu. Kwa hiyo ukirudi kwenye Mathayo ishirini na nane, anasemaje? Nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Mamlaka yote ya Mungu yaliyokuwa ndani ya Kristo ambaye amesema, angalia, ameenda nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Hapa anasemaje? Basi enendeni. Maana yake mamlaka ya Yesu. Yesu akitaka kutembea duniani, kufikia watu, kutengeneza wanafunzi, anatumia mimi, anamtumia wewe. Kwa kuondoka kwangu, ni kama vile Yesu yuko mtaani, actually Yesu yuko mtaani, anaokoa watu. Ndio maana Yohana, namna alivyoandika, unaweza ukafikiri akasemaje, ah! wowote mtakaowaondolea dhambi wameondolewa. Maana yake tunaweza tukaenda mahali kwa kuhubiri injili tuna mandate ya kumwambia mtu dhambi zako zimeondolewa, kwa sababu umeyaamini yale niliyosema. Umeamini hapa ndio umefutiwa dhambi milele, unatembea katika ondoleo la dhambi. Kiburi hicho unatoa wapi? Sio kiburi, unajua mamlaka ya Yesu aliyokuwa anayafanya yamekaa ndani yako, na unatimiza haya kwa kuhubiri Injili. Yesu alikuwa akienda mahali, hakusubiri hata watu wa muombe msamaha. Alikuwa anaonyesha kwamba msamaha wa Mungu uko readily available, hausubiri prayer points ifanyike. hausubiri watu wapige magoti, atoe mtu, analeta pale mgonjwa, anamwambiaje? Mwanangu umesamehewa dhambi zako. Hata haongei vizuri, o kwenye machela, kwenye godoro amembeba, mwanangu umesamehewa dhambi zako. Did I ask kwa kazi ya yule mgonjwa ambaye atapokea uponyaji pia ilikuwa ni nini? Kupokea. Yesu alikuwa anatangaza ya kwamba kazi ya Mungu ni kusamehe, ndio biashara anayoipenda. <laughs> Zaburi ya 30 mstari wa 3, anasemaje? Kama wewe Bwana ungehesabu maovu, nani angesimama? Lakini kwako kuna msamaha. Kwa ukienda, kama kuna symbol kwenye meza ya Mungu, kama angekuwa mwanadamu, maana yake ukiingia tu chumbani kwa kwenye ofisi yake, anasema here we serve forgiveness, here we serve forgiveness, take how much you want. Na lazima yao milele, hata asemeyo kidogo Ukiingia kwenye kama angekuwa na sehemu wageni wanaingia, waiting lounge ya kusubiri kuongea na Mungu, akiingia pale wakuta msamaha, hapa unapatikana bure. Okay. Lakini kwanza ngoja niingie ndani, ni msihi kwa sababu ndivyo alivyozoea kujitahidi kwenye kila kitu, ni msihi anisamehe Unaona, Yohana anaandika anasema, wowote mtakaoondolea dhambi wameondolea. Bwana asifiwe! Wowote mtakaofungia dhambi wamefungiwa. Ina maana kwenye kuhubiri Injili. Kwa sababu hiyo ni Yohana, Yohana ngapi? Yohana 20 mstari 23. Ukirudi nyuma kwenye Yohana 3:16 anasemaje? Kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanao pekee, ili kila mwaminia asipotee bali yawe na yeye, bali yawe na na uzima uzima wa wa milele amwaminie yeye asipotee milele. Kwa maana Mungu akumtuma mwana ulimwenguni ili aje kuhukumu ulimwengu, bali ulimwengu pate kuokolewa katika yeye. Wokovu ni msamaha, amwaminie yeye hahukumiwi, asiyemwamini amekwisha kuhukumiwa kwa sababu hakuliamini jina. Okay. Nani amebeba hilo jina muamini? Kwa mwamini anaenda na present hilo jina ana present katika uhakika asilimia mia moja kwa sababu liko ndani yake. Kwao akimwambia umeyaamini niliyoasema, asema ndiyo, mtumishi, nimeelewa nimeamini kabisa hayo asemayo, nimeyakubali, ambia mwanangu, umesamehewa dhambi za zako, sio za jana tu, za jana za leo na za kesho, kama zitakuwepo. So, mbona nyiwe mna ushahidi wa hakika sana. Ndiyo jina tumelibeba. Alimwambia mtu ambaye hajaomba Haleluya! Ni uhakika, uhakika kwa wenye nini, uwezo wa jina. Anasemaje? jina lako lilonipa, nimewapa hawa ulionipa, ili actually wa operate like me. Kwa niambia, umeona, nimekuambiaje? Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zako, yes akafufuka ili kuhesabiwa. Maana yake nini? Kutokuwa na hatia mbele zako, mbele zake. Yes. Kwa hiyo maana yake nini? Kuanzia hapo hauna hatia tena, hakuna hukumu ya adhabu juu yao alioka. Ni mwanadamu anaongea juu yao walio katika Kristo Yesu. Lakini mwanadamu anafanya nini? Ana supply kazi ya Mungu kwa mwanadamu mwingine. Kwenye video moja watu walicheka. Niliandikaje? Tunapohubiri injili tuna supply uzima kwa wafu. Yes. Yesu alisemaje? M, amin, amin nawaambia kwenye Yohana 11:25, yeye aniaminie pasta, andika hiyo. Yeye aniaminie mimi kazi nizifanyazo 11:25. Oh, oh, sorry. Hiyo ilikuwa ni nyingine. Ni 14:12. 11:25. Mbele ya kaburi la Lazaro alisemaje? Amin, yeye aniaminie mimi hata ajapokufa, asema hatakufa, hata ajapokufa ataishi. Okay, okay, okay, okay, okay. Kwa mtu anapohubiri injili achu ana supply uzima, uzima huu ni zaidi ya uzima wa mwili, ni uzima wa milele. Sema uzima wa milele, uzima usioishi, sio uzima wa kitambo. Ndio maana nasema hivi, hata ajapokufa atakuwa anaishi. Niwaambie, tafsiri ya mauti kwa Mungu ni tofauti na tafsiri tulionayo leo juu ya mauti. Tukimwona mtu kwenye jeneza, ndio tumesema mauti amempata? Hapana, kwa Mungu mtu asiyekuwa na roho wa Mungu anatembea katika mauti, hata kama anavuta oxygen na kutoa carbon dioxide. hata kama mapofu yake anafanya kazi na, na, na moyo unasukuma damu, lakini kwa sababu hajaamini asiyemwamini amekwisha kuhukumiwa, maana yake hana uzima wa milele ambayo amesema juu kwenye tatu kumi na sita kwa kuwa na uzima wa milele ni Mungu anatoa uzima wa milele lakini, tunapoenda kuhubiri njili, tunaenda kusupply. Sisi ndo masupply ya uzima wa milele na sisi hatusupply kitu ambacho hatuli, tuasupply tulichokula tayari. Haleluya! Tunasema kwa uhakika tunao uzima wa milele, na wewe unaweza ukapata. Siwazi ni kifo, nitakwenda wapi? Sababu tayari aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye, waraka wa kwanza wa Korinto 6:17, aliyeungwa na Bwana ni roho moja naye. Tuna muunganiko usiovunjika. Huo muunganiko hauna mstari unaosema hadi kifo kiwatenganishe, sio ndoa ya kibinadamu. Muunganiko huo anasemaje? Kwenye Warumi nane kuanzia thelathini na nane Paulo anaandikaje? Anasema hakuna kitu kitakachonitenga na nini? Na upendo wa Mungu. Upendo wa Mungu sio hisia, ni kazi yake, kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanawe pekee. Kwa upendo wa Mungu ni katika kumtoa Yesu, akafa, akafuka. Hatuwezi kutengwa na hiyo kazi kwa sababu huyo ni upendo wa Mungu. Ni nini kitakachonitenga na upendo wa Mungu ndio katika Kristo Yesu? Akaanza kutaja vitu yaliyopo au yajayo, yaliyo chini au yaliyo juu, akasema ni uzima au mauti. Ni nini kitakachonitenga? Ni nini kitakachonitenga na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Yesu. Kwa hatu hatuna hatuna hatuna injili ambayo haina uhakika. Kwa sababu aliyekufa alikufa kiuhakika. Hakuigiza kifo chake ikuwa famba. Na ndio maana wahuni walitaka waifanye iwe famba. Wakaanza kuitangaza kwamba hakufa kweli. Wakalipwa. Kwa nini? Kwa sababu Kufa kwake na kufuka kwake ni kazi ya Mungu kumkomboa -kum -kum -kum -kum mwanadamu. Kwa tunapohubiri njia tuna supply life ambayo ni life of God ambayo tayari we have it. Ndio maana inaitwa eternal life. Hiyo siyo maisha, hiyo siyo uzima, hiyo sio maisha yatokana nayo. Na nini kula ugali wa maharage na dagaa na nyama na pizza na karoti yanatokana na nini? Ni uhai wa Mungu, ni uzima wa Mungu, actually ni Mungu kuwa ndani yako. Unaenda waambia hivi, unaona mimi hapa ni makao ya Mungu, mimi ni hekalu la Mungu, na wewe unaweza kuwa makao ya Mungu, lakini mimi ndo nafulia mlango. Ukiamini maneno haya, kesho nakukaribisha kwenye familia ya baba yangu aliye na roho yake, huyo ndiye wake, sisi ndo tunasupply hiyo roho Ukipokea huyo Roho, mamlaka yake hayo. Ukipokea huyo Roho akakaa ndani yako, actually tunaweza kuactivate akatembea ndani yako. Nitakuwekea mikono, na nikikuwekea mikono, utaanza kunena kwa lugha mpya, utaanza kuona maono, utaanza kutabiri, utaanza utaanza, utaanza. Kwa nini? it is just like Jesus working right now. Kwa Yesu, hahitaji mikono aweke kwa mtu duniani, maana nipo. Yesu hahitaji wa kuwahurumia wagonjwa maana nipo. Yesu hahitaji kutana mahitaji ya watu maana nipo. Akitaka nipo. Akitaka upo. Anaona huruma mpaka leo. Lakini hiyo huruma imekaa ndani yako. Anawapenda watu mpaka leo. Tena anawapenda upeo. Lakini upendo ameweka ndani yako. Anawasamehe dhambi hata leo. Lakini hiyo kazi ameweka ndani yako. Kazi ya kusamehe dhambi ni kazi ya Mungu Isaya 43:25. 5 anasemaje? Mimi naam mimi na mimi ndiye ni afutaye makosa yako kwa ajili yangu mimi mwenyewe, kwa ajili ya jina lake in my own sake. Kwa, kwa sababu nataka kufanya hivyo, lakini akitaka kufanya hivyo, unatokea mtu mmoja anasemaje, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani, basi kwa mamlaka hayo enendeni wafikia watu ambao hajafikiwa na Injili, kwa sababu ni Yesu, yuko mtaani anagusa watu Hallelujah. Mimi ndo miguu yake, mimi ndo mikono yake, mimi ndo mdomo wake. Amenipa heshima hiyo. Kazi lazimaje yani naye atazifanya. Umemwamini? Yeah. Yeah. Yeah. Yeah. Yeah. nampenda Yesu. Unajua kwa nini? Kuna mtu anakwambia kazi ninayoweza kufanya utaweza kufanya, lakini anakutuma ukafanye. Yesu akutume akuache hapo? ishirini, asemaje? Tazama nipo pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Ninakwambia uhakika ni kwamba Yesu hajawahi kutuacha Kutoonekana kwake ni ili uketi ndani yetu ili iendelea kufanya kazi. Haitaji kuleta sura mtaani ndani yangu, ndani yangu. Kama asema nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani like uinjilisti Nimepewa mamlaka. Ni kama vile alivyokaa na wanafunzi wake miaka mitatu, na mimi nakaa na wanafunzi miaka nenda rudi. Kwa nini nakaa naye? Ni kwa sababu anapenda kukaa na watu. Marko 3:14 alisemaje? Akatafuta wale tenasha wanafunzi wake ili apate kukaa nao na kwamba awatume. Maana yake kama ambavyo alikaa nao akawatuma, maana yake na mimi nikaa na wanafunzi, mwisho wake ni watume siwakusanye kanisani sema kanisa langu lina watu elfu moja na wakusanye ili watume wakae nione waminifu kwenye kupokea fundisho kwenye kujifunza habari za kufa na kufa kwake kwenye kuliamini jina lake na wao alibebe kama nilivyolibeba na wao apeleke kama nilivyolipeleka kama baba alivyonituma mimi nami nawapeleka ninyi Yohana 20:21 nami nawapeleka ninyi it's a going of Jesus kwa hapa tumekusanyika kwa sababu Yesu anakusanyika <laughs> Yesu anataka apate expression ulimwenguni, hataki kuwa silent. Kwa kama Yesu akinyamaza duniani, nimewaambia siku moja, nikasema hivi kinachozuia injili duniani ni waamini walionyamaza, sio watu wanaotutesa injili. Ambazo na mateso mengi, bado mamilioni ya wa wakristo wapo. Kwa nini? Kwa sababu pamoja na mateso hawakufunga kinywa, they give Jesus expression Wanatafuta namna ya kuhubiri leo, namna ya kuhubiri kesho, na kuhubiri kesho kutwa. Milango ipo ili waongee. Kazi yako ni kufungua kinywa, kazi yako ni kufungua kinywa. Sinyamazi, sinyamazi ng'o, sinyamazi hata kidogo. Naongea, naongea, naongea, naongea. Nikikukwaza mtaongea tena, kwa sababu hii dawa unahitaji hata kama ujui kwamba unahitaji, mimi najua ni dawa, imenitibu na wewe unataka nataka ikutibu. Unachohitaji ni Injili ya Yesu, Injili ya uhakika. Unambo mmoja watu waimba sande kwa kuniondolea mashaka. Watu wana mashaka mengi, lakini hakuna kitu kibaya kuwa na mashaka na utendaji wa Mungu. That's more dangerous. Unakuwa na ukofu wa kungaunga. Wokovu mtambuka, wokovu wa nyakati, weka tubale umejiegesha. Unao leo, kesho hauna, unapeleka risiti kama jala, nilipoteza asubuhi. Haleluya! kwa semaje? Endeni mkawafanye mataifa kwa wanafunzi. Angalia, anaambia mkafanye mataifa kwa wanafunzi, lakini anasema chini, anaonyesha hayo mamlaka yake ndani msara 20 anasemaje? nakaa ndani yenu, sema kuwafundisha. Kwa hiyo kufundisha watu injili ni supernatural activity, ni kazi ya Yesu, lakini kazi ya Yesu ameextend kwetu. Haleluya, ameextend kwetu akisema, kwa kwa hey, vipi? u mtaa gani uyole? Kwa hiyo vipi, Yesu anasemaje? njoo usikie, anasemaje? yuko wapi? yuko hapa. Yuko wapi? yuko hapa. Kwa nini? Wewe uko wapi? Anasema huu mtaa wote inabidi waokoke, huu mtaa wote inabidi wawe wanafunzi, huu mtaa wote inabidi wafundishwe. Haleluya! Kwa nini? Yesu anasemaje? Wewe unasemaje? kama nataka watu wote waokolewe, nikiwepo pale, mawazo yangu ni kama yake, watu wote waokolewe. Haleluya! Akasema kuwafundisha kuyashika yote niliyo waamuru ninyi. Natazama asemaje, natazama hii, natazama maana yake ni sasa hivi, lo behold look, I am. I'm not going to leave you. Ahadi ya Mungu tangu mwanzo ni kutotuacha, haleluya. Kwamba haonekani kwenye macho ya nyama haina maana hayupo. Mungu akisema sitakuacha, na anamaanisha na, ngoja niwaambie, na uhakika y kwamba yuko pamoja nasi ndio nguvu. Nikienda uinjilisti, siko peke yangu. Nikifanya wanafunzi, siko peke yangu. Nikiombea wagonjwa, siko peke yangu. Ni Yesu yuko katika utendaji. Kwenye Waebrania 13 nafikiri, kama tatu na sita anasemaje wewe usome hiyo. Hata rudi hapa. Hana mpango wa kutuacha. Hana mpango. Waebrania ta 15 sura ya mwisho pale. Somea msari kadha hapa. Yesu yuko hapa. Yuko pamoja nasi wakati wote. Yuko ndani yangu na yuko pamoja nasi. Angalia msari wa wa tano. Anasema, angalia, kuna tabia moja ambayo alikuwa na nayo hapa mtumishi wa Mungu. Mtumishi wa Mungu, mwandishi wa Ibrania anapodil nayo ameonyesha mashaka ya watu na kitu ambacho wanahitaji ili wasiwe na mashaka. Angalia, anasema msiwe na tabia ya kupenda ya kupenda fedha. Msiwe na tabia ya kupenda ya kupenda fedha, msiwe na fedha. Asemi msiwe na fedha. Anasema, msiwe na tabia ya kupenda fedha, muwe radhi na vitu mlivyo navyo. Kwa lugha rahisi kuwa na fedha au kutokuwa na fedha hakunisukumi, niko stable. Sema niko stable ndio kile ambacho Paulo kwenye Wafilipi kumi na tatu nayaweza mambo yote katika ndia ya nguvu aaf, nasemaje? Asema kwa kuwa yeye mwenyewe anatoa ajibu la kuwa na mashaka juu ya fedha au hali yako wakati unayo au hali yako wakati una Anatawajibu kwa kutaja ahadi ya Mungu kutokuacha, anasemaje? Sita, asema yeye mwenyewe, amesemaje? Sitakupungukia kabisa kabisa, wala sitakuacha kabisa. Two absolute statements. Sitakuacha kabisa wala sitakupungukia kabisa, hakupungukii yeye ndo hakupunguki basically, Mungu anatakiwa kuwa portion yako kuliko vitu vyako kuliko mahitaji yako. Kwa confession yangu ni kwamba ni naye Mungu wakati na mahitaji. Haleluya, ni naye Mungu. Sema ninaye Mungu. Ah, ambaye haniachi na, na, na, na, na, kwa sababu akuachi, ina maana ni mwaminifu na katika uaminifu wake hata kupungukia. Maana yake, nikishajua na Mungu naanza ku act super natural. I believe in miracles. Hello. Okay, Paulo kwa kusema najua kupungukiwa, najua kuwa na vitu. Amesema alipopungukiwa alikuwa na njaa. Kwa nini na yawe