Wale wako sahau okay, usiku wenye usingizi unaweka, una alamu, unageuka saa -sa sita, unajitakasa, unalala tena. Ulifanya dhambi gani kwenye usingizi? Uliota unakimbizwa na nyoka? Changamoto sana, changamoto sana. Kwa nini watu wengi wanaichukulia atali. Maana yake kama Wayahudi walikuwa wanajiona wenye dhambi, wenye hatia baada ya mwaka mmoja. Ina maana Wakristo wanaidharau dhabihu ya Yesu kuliko Wayahudi walivyoheshimu dhabihu ya wanyama, kwa sababu aliyepeleka kondoo anaona ana kumbukumbu kumbu la dhambi kwa muda wa mwaka mmoja, na aliyemtazama Yesu anajiona na dhambi kila baada ya masaa matatu. namna kilichofanyika pale, sichoubiri kuwaongoza waliomwamini Yesu Kristo. Maombi ya utakaso ni sana kuwaambia y kwamba, yeah, walipoamini imefumbaa imeexpaya. Damu ya Yesu sio ya milele, haina nguvu, inaanza upya. Wewe mwenyewe ulipozaliwa na mama yako, haukurudi hanku, hanku, hanku tumboni uzaliwe tena aliyezaliwa upya katika Kristo kiumbi kipya, tunapotea tunarudi ki katika upya. I mean you cannot be born again as if I am I born again again. Kiswahili Kiingereza hazikai to be born again again, hakuna safari kama hiyo dunia nzima, kwamba ulizaliwa upya ukaacha kuwa umezaliwa upya alafu ukazaliwa upya, uzaliwa upya, kazaliwa, eh yaani mama yangu amenizaa nikawa mtoto wake, nikapoteza kuwa mtoto wake, nasukuna nikaninyiwa mkataba nikawa mtoto wake. Ujuda wa Mungu wa milele mwenyewe anazaa watoto wa kitambo an of God, getting temporary kids, children, na kwamba wanakuwa wana watoto wa Mungu leo kesho, wanarudishiwa katika mahusiano na Mungu tena Mahusiano anakatika anap, anapotea alafu anapatikana tena tena tina mm -hmm. kuongeza sala ya toba ili awe mtoto wa Mungu, kwamba DNA ya baba yako na mama yako ina nguvu kuliko ya Mungu Bohoake, roho wake ambaye ni roho wa milele amuaa roho wa milele, itoa tumia neno roho wa milele ili uache gerere Unless Tuanze kufundisha Kiswahili maana ya neno milele, tuanze kufundisha turudi kabisa, chukua kamusi, nenda pale TUKI au BAKITA, nunua kamusi, tafuta neno milele, kuanzia hapo labda utapona. Ah, kumbe ampo hapa eh. Haleluya, usema wa milele kwa toleo Na hafi tena, ujue sasa hivi anaishi milele. Kuishi kwake milele maana yake amemaliza. Tusome kidogo hapo, anasema katika mapenzi hayo, mapenzi ya Mungu ni kutolewa kwa nani? Kwa mwili wa Yesu Kristo, kwa Yesu Kristo sindio? Mapenzi ya Mungu akuwa kwa wanyama, kwa sababu tumesoma ya kwamba dhabihu na sadaka zilizotolewa kama yagizavyo Torati to hukupendezwa nazo lakini mwili uliniwekea tayari, akizungumza Yesu pale gombo la chuo nimeandikiwa, ni, ni atende mapenzi yako, e ee Mungu. Anasemaje katika mapenzi hayo? Mmepata, unajua mmepata siyo? mta eisikuambia waamini mtapata mtakaso ni mme Swahili, so kikae vizuri. Mmepata jamani, nikikwambia kitu umepata na kutafutia hakuna sehemu yoyote Biblia inafundisha kwamba waamini watapata utakaso ya Yesu Kristo, wamepata utakaso. Naomba niulize, ni wakati gani? Yaani ni kitu ambacho unacho, sio tu uliopita, uliopita endelevu. You have it. Na you have it, nikisema okay Umepata kalamu, maana yake hiyo kalamu unayo. <laughs> unayo sima, nimepata utakaso. Shida ni kwamba watu wengi wanafikiri utakaso nifani, ni kama vile ukikosea dhambi zinakuchora, alafu unaita damu inapiga shwa shwa shwa shwa shwa shwa, clean brand new, mm -mm. Haleluya, haleluya! Unajua, hapo unaitukuza nguvu ya dhambi eh? Ni kama vile Yesu hakufufuka, ndicho anachomaanisha, kwa sababu alipofufuka alishinda. Na tunapohubiri habari za utakaso kwa dhabihu yake, tunaonyesha kwamba dhabihu yake ilikuwa bora, kwa sababu kwa wanyama lipo kumbukumbu kumbu la dhambi kila mwaka, kwa sababu tumeona ya kwamba kwenye dhabihu za wanyama haziwezi kuondoa dhambi. Kama haiwezi kuondoa, maana yake lazima kuwepo na kumbukumbu, si sawa? Lakini dhabihu ya Yesu Kristo inaitwa imeondoa dhambi, ina remit sin, tofauti na wanyama. Bwana asifiwe. Ndio maana makuhani walikuwa kila wakati lazima watoe watoe dhabihu watoe dhabihu, kwa sababu hakuna dhabihu iliyokuwa imekamilika. Thank God for Jesus asante yesu kwa asante yesu yesu kwa asante baba kwa ajili ya yesu haleluya baba alikuja kawa dhabihu iliyo bora angalia katika mapenzi hayo tusome kumi wote katika mapenzi hayo mmepata utakaso na kutolewa mwili wa yesu kristo mara moja tu na angalia kumi na moja na kila kuhani husimama kila siku. Pay attention tu, kila siku usimama, husimama mara ngapi? Kila siku, akifanya ibada na kutoa nini? Dhabihu zile zile, mara ngapi? Mara nyingi, ambazo haziwezi kabisa kuondoa dhambi. Wao wasimama mara nyingi, kila siku, sema, wanasimama. Lakini huyu oh, I like that! Lakini huyu Yesu lakini huyu mchungaji mkuu wa kondoo kwa ajili ya kondoo, si ndio eh? Lakini huyu alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi dhabihu moja idumuyo hata milele, alitoa kila siku kuna kuhani mmoja tu ameketi. Yes, kuketi maana yake business, business man, process, theater, Imeisha hiyo, anasema yes. Nimeenda, haleluya, imeisha hiyo mara moja. Angalia, analianino <laughs> <kume mu> <coughs> mkono wa kuume maana yake ni mahali pa nguvu, sio, sio mkono wa kulia. Afikiri Mungu anakulia na kushoto. Mungu ni Roho, hahitaji kuwa anakulia na kushoto. Roho haina direction hainac so, Ameketi mkono wa kuume chale, anazungumza habari za nguvu iliyomfufua kwa lugha ya rahisi. Mama yetu ameketi mkono wa kuume wa Baba, maana yake amemaliza kazi yake, kwa haiwezi kuondolewa, haiwezi kuyumbishwa, haiwezi kurekebishwa. Haleluya, mstari wa ngapi? Zimefika baada ya saa kumi na nne. Hii na mbili anasema lakini huyo adumu hata milele. Anasema Ta tangu hapo hapo akingojea hata adui zake wawekwe chini ya miguu yake. Niliwambia so, maana ya kuwekwa adui zake kwawekwa chini ya miguu yake. Sawa? Maana yake ni nini? Kazi ya Yesu inaendelea, lakini sio kwenye kufa tena, kwa sababu kufa ameshinda, so, eh? So, yes, kwa watu kuhubiri injili. Sawa eh? Sawa. Ya, kwa sababu watu akisikia habari za ushindi wake kwenye mauti na adui anazidi kuteremshwa. Ndio, adui anazidi kuangushwa. Tunapohubiri injili, tunamwangusha adui, tunatangaza alichokifanya Yesu, tunatangaza nguvu, tunatangaza kwamba Yesu ameketi mkono wa kume wa Baba, adui zake ana bow down. Watu wengi wanapookoka, watu wengi wanapomwamini Yesu, wanapoamini katika uzima wa milele katika katika dhabihu yake, how we do the warfare, ndipo vitu pekee ilio haki ambayo adui anawekwa chini tunapohubiri. Haleluya. Usifikiri Yesu ana vita nyingine nakuja kupambana na shetani. Hapana, sisi tunaofanya, kwa sababu yeye anatenda ndani yetu, tunakumbuka eh? Tukiacha kuhubiri, maana yake tumeacha kudhihirisha nguvu iliyomfufua Yesu Kristo na dhabihu bora iliyotolewa. Mstari wa ngapi? kumi na nne. Maana kwa toleo moja amewakamilisha wa mtu gani? Hata milele Haa, wanaotakaswa. Ah ha? Inabidi uwe mjinga hapo ukimaliza jitakasi. Mjinga. kwa, kwa hapo, ukimaliza jitakasi, inabidi uwe mjinga, yani you have to be very stupid. Niongea akingeza io msizo you have to be very kwa Because... sabu watoleo no, moja amewakamilisha muda gani? mona extent hata milele. Watu gani hao wanaotakaswa? no, no, ni waamini yes. Na utakaso, utakaso ni dail takso nians ayauinakaa muda gani? Utakaso uliokuwa unachakaa ni utakaso wa wanyama. Ukitakaswa kwa wanyama, baada ya mwaka tafuta kondoo mwingine mzuri asiye na mawaa, ukatolewe tena. Haleluya! Lakini Yesu hana biashara hiyo, amemaliza mara moja. Iko sawa? Haleluya! tuko mpaka hapo eh? Sawa, mstari wa twende kumi na mbili kumi na nane tunaenda tu huko mbele, tunajenga kumi na mbili kumi na nane Anasemaje? Ha, maana hamkufikiria mlima uwezo wa kugusa uliowaka moto wala wingu jeusi na giza na tufani. Okay, kwa tayari anataja milima miwili hapo na, baga, na baragumu gumu kumi na tisa. Na mlio wa baragumu na sauti ya maneno ambayo wale waliosikia walisihi wasiambia neno lolote. ishirini. Maana hawakuweza kustahimili neno lile lililoamriwa, hata mnyama akiuguza huo mlima atapigwa kwa mawe. Na hayo yaliyoonekana, jinsi yalivyokuwa ya kutisha, yakutisha, Musa akasemaje? Nimeshikwa na hofu na kutetemeka. Anasema bali ninyi, kwa hatuko mlima unaotisha, bali ninyi kiswahili wetu sisi ni tofauti, kwa hawa waamini hawako katika mlima unaotisha ambao ukisogelea unafika mawe, ambao hata mnyama akisogelea anakufa. Azungumza, bali ninyi mmefikiria ina eh, mbili. Bali ninyi mmefikiria mlima, mji wa ngoja kwanza, mji wa Mungu aliye hai. Pay attention to this Kwani niguse kitu kimoja hapo, sema sawa ameza. Niguse kitu kimoja hapo sawa, eh? Muona Sayuni afu eh? naona mlima, mwona mwingine mlima gani ambao ulikuwa watu, ulikuwa unatisha? Musa alipoambia sogelea so, Sinai kwa kuna Sinai na Sayuni. Okay, nani aliyekuwa anatishia watu Sinai? Sinai ni Bwana ni Mungu okay. Nasema ninyi hamkuenda kule, namjaenda Sinai, mmeenda Sayuni. Sayuni kuna nini? Bali ninyi, ishirini na mbili, bali ninyi mmefikiria mlima Sayuni na mji wa Mungu aliye kwa Mungu hakuwepo Sinai, Mungu yuko Sayuni. Wenyewe mnafikiri pale watu walivyoa, anatishika na kutetemeka. Mungu alikuwa sema ah, usisahau Musa alikuwa anafanya kazi na malaika, na ndiye alikuwa anatishia watu Kwani mara ngapi nimewaambia huduma ya torati ni huduma ya malaika? Mara ngapi nimewaambia hayo eh? Mara nyingi, sawa? Mara nyingi nimekuwa nikisema, sawa. Aliyekuwa anawaletea ambush ni Mungu au malaika? lakini natuambia tumefika mahali ambapo Mungu yupo Sayuni, palipo na Mungu pamejaa amani. Okay, okay, usifikirie sana twende. Msani wangapi? Mbona kama mmefungua mefung... hapo nisione tena Mbona kama amefungua okay. Mji, mmefikilia mlima Sayuni na mji wa Mungu aliye hai, Yerusalemu wa mbinguni, na majeshi ya malaika elfu nyingi, mkutano wa kanisa la wazaliwa wa kwanza walioandikwa mbinguni, na Mungu mwamuzi wa watu wote, na roho za wenye wa haki waliokamilika, na Yesu mjumbe agano jipya. Umeona agano jipya, eh? Na damu ya kunyunyiza ineneo mema kuliko ile ya Habili mambo yaliyoko hapa ni mema tu Ini party after party Kwa kama unaishi katika hofu unaitazama Sinai ukiona mtu akipanda gari anaanza kusema Mungu nitakase maana sijui safari itakwaje anaogopa akifa ajue atakapoenda unaitazama Sinai shuka huko Ukipanda ndege unasema, wewe umeelekea Kibra, umeelekea Sinai, umeelekea Sinai. Sorry, walioko sina... walioko Sayuni wanasemaje? Unifikiria mji wa Mungu, wao ni raia wa mbinguni, hawajitahidi kuepuka jehanamu, ni raia wa mbinguni hawajitahidi kujiponya wasiende motoni, moto wamausu aa, ni raia wa mbinguni, ni wenyeji wa nyumbani mwake Baba, sio wazitaji hao ndo wako Sayuni. Haleluya! hao ndio roho muona roho za watu waliofanya nini? Waliokamilika. kwa nini wamekamilika? Kwa sababu ina adhabihi walioamini, umeamini makondoo ume ama mapahali, one, ila kama ameamini mabahali pole. Kama umeamini dhabuu ya Yesu Kristo uko salama, o ndo bahali pekee penye usalama. Na unaamini mara mbili mara moja? Mara moja, na inakutunza muda gani? Hiyo ndo mwandishi wa Hebrania anajaribu kuwasilisha, tangu a Hebrania moja moja. Nataka uone namna ambapo katika Yesu kuna stable covenant kuna agano liliobora lenye ahadi zilizo bora zaidi. Ikiyumbayumba hiyo sio agano la Yesu. Na bahati nzuri, Mungu akuweka agano na mwanadamu, aliweka agano juu ya nafsi yake mwenyewe, aliapa juu ya nafsi yake mwenyewe kwa sababu ungezingua eh. Eh, ni agano la Mungu na Mungu. Niliwahi kufundisha hii sinario wakati mungu anamfundisha ibrahimu juu ya agano ambalo analifanya, Mungu alicheza faulu. Bwana asifiwe, alicheza faulu kana jamaa, alilala anakuta kitu kimelika. Ilitakiwa tupite wawili, anasema hapana Sababu ukiweka agano kwa kalcha ya wakati huo, ni lazima mchinge mnyama, mumgawe mara mbili, sawa eh? Halafu muweke upande huu na upande huu, halafu mpite katikati, nini maneno ya kwamba hamtalivunja lile agano. Nikilivunja kuva na nife, sawa? lakini Mungu alichokifanya alipochinja tu, jamaa akalala, a akakuta kwa Mungu aliagaa nafsi yake kukubariki. <laughs> kubariki me Mungu hawezi kuweka agano na mwanadamu wee, unajua anavyozinguaga mambo mengi na eke mke wewe, unajua tu hapo unanyanyua mikono neema yake tu, wewe agiweka agano na we, wewe, wewe, nanyosha mkono kwamba aweke na mimi. Muone hapa tukuita Yesu wa pili wapili mamanga, meshazingua tayari, tukiaa, tukutane saa mbili kamili hauwai, nataka wekea agano na Mungu sana vile. Mungu avute bangi afanye agano na wewe, taua chamalawi hawezi. Ndo maana anasema halitakuwa kama lile la kwanza nilio agana na baba zao, kwa sababu hawakuli lakini hili ndilo agano nitalo agana ndal -ndal nao, anasema hivi ni tawasamehe, nitafanya nitafanya nitafanya nitafanya. Anasema utafanya kipande chako, fanya cha kwangu. aliweka at na mwanisha Ibrania ameruia mara ngapi? Mara mbili. Maneno ya Mungu, kuna maneno ya mwanadamu, kuna kiapo cha Mungu peke yake, kwa sababu Mungu akiapa natimiza mwenyewe na agano la Yesu Kristo peke yake ndio agano lenye kiapo. Agano la torati halina kiapo. Umechambua sana kwenye Wahibrania uenda ukunyuma, anasema akuweka apu, kiapo kwenye, kwenye, kwenye ukuhani wa wa Haruni na, na, na, na, na, na walawi. Haleluya, umeona jamani, eh? Haleluya. Kwa hiyo hii haina kutetemeka, kwa sababu si agano la malaika, ni agano la Mungu. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Akasema nitatia roho yangu ndani yao, nitatia roho yangu. Akasema kabla sijatia roho yangu, inabidi kwanza wawe na kitu fulani wanachotakiwa kufanya. A, kila agano lina pande mbili? Hapana, kwenye hili la Mungu lina pande mbili pande moja Mungu, pande mbili Mungu. Upo. Eh, hey, haliagana usiaka anaweza. Nenda mwezi kufanya kusaini mikataba we na wewe. Kwa kwanza, wewe, wa pili, wewe na wewe. Wa kwanza wewe, wa pili wewe, mnasaini mkataba. Eh, hey, sign. Semeji sign hapo. Semeji sign hapo chini. Kibinadamu is impossible. Na ndo maana Wayahudi walikuwa wanapata shida kuelezea ile agano. Wakisema, unasikia Daudi anasemaje? Bwana akamwambia Bwana wangu, ava sema Elohim akamwambia Adonai ni watu wawili hao. Haleluya! <laughs> <laughs> Ko, alifanya agano na nafsi yake mwenyewe kika kukubariki, nitakubariki ngoja niulize, baraka ya Ibrahimu ni nini? Matendo ya Mitume tatu ishirini na nne hadi ishirini na sita ni nini? Kufutiwa maovu sikutakaswa ondoleo la dhambi mepushwa maovu ni, ni, ni kufanyika watoto wa Mungu. Hiyo ni ahadi ambayo Mungu aliweka juu ya nafsi yake mwenyewe na akaitimiza juu ya nafsi yake mwenyewe. Ndio maana kwenye sehemu unapay attention na mambo ambayo unafanya kwenye agano la kale, unaona sehemu anadamu akitenda anamuondoa, alafu anatenda yeye mwenyewe. Kwa sababu nyingine baada ya mtoa Isaka, mzee aliona hapa na shiriki sasa Hachukua mtoto twende, guru guru guru guru guru mlimani, kuni hizi hapa. Kondoo wako wapi, mwanangu? Usijali. Twende tu. Panda pale, weka mkito pale. Mbara, sema hii ndio sawa. Na mimi na mimi kutoa mwanangu apekee pekee. Mnyanyua, anasema wacha mambo yako wewe. Angalia huku. Kondoo, sema kondoo. Kwa hiyo ameenda akamtoa kondoo ambaye hakumtoa yeye, sikumtoa. Kumtoa ya kwanza na kumtoa ya pili ya nani? Kumtoa maana yake ndio ameprovide na kumtoa kumchinja, sawa eh? Ni kutoa dhabihu kwao, amechinja kuondoa badi viki hey, sasa mbona hmm, kwenye culture ya mji ya nchi ya yeah, kwa sababu alikuwa miungu. Babake babake Ibrahimu alikuwa ni mzee wa miungu, sawa eh? Ni mzee wa miungu, sawa. Mzee mzee nani Tera eh? Mzee Tera alikuwa ni mzee wa miungu, sawa. Kwa hiyo aliona kwa mzee ilikuwa ni wao ndio wanatoa dhabihu kwa nani? Kwa Mungu. Kwa maana haikumpa shida kabisa Ibrahimu kutoa mwanae, it was the culture of the day. Kwa ni kwani utamaduni wakati huo, yani unaweza kumwambia kumtoa mwanao, na ukamchukua ukampeleka mlimani, Mungu anamtaka. Unasoma historia za miungu kuna wakati miungu inataka kunywa damu za watu. Kama mvua inyeshi, unachukua nini? Anatafutwa tu hmm, siku nyingine lakini, anatafuta mtu katikati ya wanadamu, kuna za huyo mtu sawa, eh? Hey, ili awe kuandika nini katika, Mungu Mungu apate sadaka mpihu nzuri, wanafungwa mikono, wanatandazwa pale. Inachofanyika sitawaambia, ilikuwa ni kawaida kichaguliwa mtoto wako, just let it go Mzee alipopata ufunuo namtoaa dhabihu ya mwana akajua ni Isaka akawai peleka peleka fikisha pale weka, naambia hapana, hizi hesabu za kwenu na miungu ya baba yako, hesabu yangu ni nini? Tazama mwanakondoo wa Mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu. Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanawe pekee, ili kini amwaminie asipotee mwanadamu, anatakiwa kuamini tu. Asiyeamini amekwisha kuhukumiwa, sio kwa sababu Mungu hampendi. Kwa sababu Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili ahukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe kwa yeye. Siyeamini amekwisha kuhukumiwa simply kwa sababu amekataa kuamini. Kwa Ibrahimu alikumbuka kwamba alihesabiwa haki kwa imani. Ibrahimu alikumbuka kwamba alihesabiwa kabla hajatahiriwa kwa kabla hajafanya tendo lolote, Mungu alimuhesabia haki. Kwa Mungu ana sment, fundisho la Mwanzo kumi na tano sita. Sawa eh? Sawa kwa Mungu amemtoa kwenye equation, actually no, naturally kuna mwanadamu anayeweza kujitakasa. Mwanadamu anapokea utakaso wa yesu peke yake. Basi hakuna sema, siwezi kujitakasa. Yesu ndio aliyenitakasa na dhabihu yake ni ya milele. Umeona hiyo eh? Sasa kwa sababu hii imekuwa ni culture ya kila siku, ukimwambia mtu masikio yanawasha. Kwani yanawasha ya? Kwa sababu amezoea kujitahidi kujitakasa. Okay, unatumia muda gani kuhakikisha kwamba utakaso wako umekamilika? Ni maombi ya muda gani yanayokusafisha vizuri vizuri? Maombi ya muda gani, au mpaka ujisikie vizuri? Wewe shida yako una hukumu. Wewe unatafuta kujisikia vizuri kwamba nah, I feel good. Dawa ya hukumu ni kumwamini Yesu Kristo. Namba mbili, dawa ya dhambi ni kuacha sio kutegea jioni useme baba nimetenda Nime... uitakiwa kuacha kuiba mchana, sio ibe mchana usiku mkabe Mungu kwenye maombi. Bwana asifiwe! Ndio maana kwenye nyaraka hawafundishi kabisa maombi ya utakaso, hamna hata sehemu moja kwenye nyaraka. Mtu akiiba anasemaje? Mwibaji asiibe tena, vaja afadhali ya, ya nini, kazi ya halali apate kitu cha kumgawia mhitaji. Uongo, matukano visitajwe. Tumeelewana, eh? Stop, acha hivi. Wewe kama una akili zako timamu, mtoto wako ambaye an, anaenda anapigana, mama, nimekosea mama, nimepiga mtu leo nisamehe baba, unamsamehe. Kesho nime mama nimepiga nimepiga mtu leo nisamehe baba, unamwona ana akili timamu, anakuja akwambia baba wewe kumbuka rehema baba Wewe ni baba mwema sana Wewe hauhesabu maovu eweye hey, unchukuliage tu poa mimi ni mtoto wako nina shida shida zangu unaenda tena unazingua hivyo mtoto namuonaje mwanaje eti wewe na mwanaje na kuchora eh. kama ni mimi <laughs> usunile utafanyeje? Maana unaangalia kucha, nilikuwa ndefu, natunza kucha kwanza <laughs> okay. Na hiyo tunaona kanisa limetajwa, ukitika kanisa, kanisa la wazaliwa kwanza, maana yake kuna uchungaji, sawa eh? kwa Yesu alizaa kanisa, yeye anakuwa mchungaji wa hiyo kanisa hilo, so kanisa, si ndio eh? alilolizaa Sayuni the issue is anaextend uchungaji wake kwa watu ambao wanaitwa vipawa, sawasawa na Efeso nne kumi na moja. Kwa hiyo ukiona unachunga watu, unafanya kazi ya Yesu mfufuka. Nimesema hivi kila mara, tunapozungumzia habari za kazi ya Yesu kabla hajafa, tumecheki utume, si ndio? Tukasema Tunasema katika ufufuo kazi hizi ambazo ni za Yesu zinaonekana ndani ya waamini iko sawa? Iko sawa? Maanake hata uchungaji hata kama unachunga watu wawili. You are literally standing in the position of Jesus, unasimama katika nafasi ya Yesu. Ndio maana huduma sio kazi ya akili ya kibinadamu, it's not a natural activity is a spiritual activity. A supernatural activity ni kazi ya Roho. Kwa nini? Kwa sababu unafanya kazi ambayo specifically ni ya Yesu, lakini Yesu anafanyeje? kupitia watu. Na ndio maana naambia hivi, kwanza takafanya maisha yako yote ni kushinda kwa heshima watu, kwa sababu Yesu mwenyewe utamuona mtahani akifanya uchungaji kama ambapo hafanyi utume na hafanyi injilisti na hafanyi unabii utaona watu akifanya kazi yake hapa kwa duniani kwa Yesu hajawahi kuskuwahi kwa, kwa kwa, kwa kumaliza kazi yake. Kazi yake inaendelea baada ya ufufuo, lakini sasa hivi sio kama yeye peke yake anafanya ndani ya watu haleluya. Tukombagabwe eh? anafanya hiyo kazi na kuna sehemu kadhaa ambao tunaona hiyo awaraka kwa, wa kwa kwanza wa Petro mbili ishirini na nne Waraka wa kwanza wa Petro Waraka wa Petro huko mbele ya Yakobo tu hapo, hapo sija wadanganya Yakobo, waraka wa kwanza eh, Petro mbili ishirini na nne mstari ishirini hadi ishirini na tano. Can you go there quickly? Umefika mstari ishirini na nne inasemaje? Yeye mwenyewe eh? Mliponywa, mlikuwa mmepotea. Angalia, kupigwa kwake mliponywa. Naomba niulize, ueegani aba umeponywa dhambi? Kwa sababu yeye ametoka kwenye Isaya hamsini na tatu Mstari wa tano hadi saba Andika hiyo, Isaya hamsini na tatu mstari wa tano hadi saba ambayo Isaya hakuwa anazungumzia uponyaji wa mwili, alikuwa anazungumzia namna ambapo Mungu amedeal na dhambi katika mwili wa Yesu Kristo. Isaya hamsini na tatu mstari wa tano hadi saba Inasema, kwa kupigwa kwake mliponywa. Alafu huko kupigwa kwake na sisi tukaponywa anaita uchungaji. Angalia hapo, eleza. Anasemaje? Kwa maana mlikuwa mnapotea kama kondoo lakini sasa mmemrudia mchungaji na mwangalizi wa roho zenu. Neno mchungaji pale ndo hiyo poimen ambayo tumejifunza huko mnyuma, na neno mwangalizi pale ni sawa sana neno askofu, mwangalizi wa roho zenu, episcopos, askofu. Sawa eh, hii ni kwa kupigwa kuke kwa mauti yake ndio imewarudisha watu kwa Mungu. Mauti yake, kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Kwa Yesu Kristo ni mwangalizi, ni mchungaji na mwangalizi askofu wa roho za kila mtu aliyemwamini. Haleluya. Hii amerudia kwenye sura ya tano mstari wa kwanza alivyoelezea ku extend uchungaji wake kwa watu. Ea, sura ya tano sura ya tano mstari wa kwanza Kwanza Petro tano. Mstari wa kwanza. Utasoma mpaka mstari wa nne. Naomba tusome wote. First Peter chapter 5:1 to 4. Naweza kusoma eh? Inasemaje? Yes. Nawasihi wazee walio kwenu. Unaona wazee? Okay. Unajua waze wazee ndio wanafanyoka maaskofu eh? kwenye kanisa la mahali. Acha hizo title za maaskofu waliovaa makofia makubwa. Nawasihi wazee wazee walio kwenu, mimi nilie mzee mwenzenu na shahidi wa mateso mateso maana mateso ya Yesu, ya Kristo, na mshirika wa utukufu utakaofunuliwa baadaye. Semaje? chungi kundi la Mungu lilina wenu, maana kundi la Mungu na kulisimamia, si kwa kulazimishwa, bali kwa hiari, kama Mungu atakavyo. Kama Mungu kama ni kama Mungu atakavyo, maana yake ni namna ya Mungu, oda ni ya Mungu, namna ya kufanya Sio ya kwetu, kama Mungu atakavyo. Halafu anasemaje? Kwa kutaka fedha ya aibu, bali kwa moyo. Maana yake siwa manipulate, wala si kama wajifanyao mabwana juu ya mitaa yao. Sasa hii mitaa imelazimishwa. Kiswahili, Kiingereza haitumii neno mitaa. Kiingereza neno gani? Inheritance. Sawa. Ah, soma Kiingereza pale. Mstari wa ngapi huo? Mstari wa tatu. Anasema wala siko wajifanyao wa mabwana juu ya mitaa yao, bali kwa kufanyika kielelezo kwa lile kundi, kwa lile kundi. Mwana kundi eh? Okay, wajifanyao wa mabwana mitaa yao imeandikwa kwa ya Kiingereza. Heritage. Okay, heritage Kiswahili chake ni mtaa. Akili? Maana yake urithi wa Bwana, sawa? Eh, urithi wa Bwana, hawa wale ambao Bwana amewanunua, amewachukua, amekuwa wake kwake. Kwa hiyo sio hiyo, neno mtaa ni tafsiri chafu ya SUV, wamekosea neno mtaa, sawa? Sababu neno Kiswahili cha neno heritage sio mtaa, sawa? eh ya kama wafasiri nafikiri wame wame mistake hapo kutoka kwenye kwenye lugha ya asili asante. Kwa sababu na bara kiingereza na kigiriki kipo sawa eh, kwa lugha ya asili ipo. Kwa hiyo unaweza kaenda kuanzia pale, ndio maana tunajifunza kidogo Kigiriki ili tucheki kwenye lugha ya asili. Alikwenda mstari wa 4, na mchungaji mkuu mwana mchungaji mkuu tena eh, takapo dhihirishwa mtaipokea taji ya utukufu ili usio kauka. Kwa lugha rahisi, mchungaji mkuu ambaye ni Yesu tawapa sababu wale ambao atafanya kwa waaminifu sawa eh? Kwa actually focus ya mchungaji yeyote duniani ni kuchunga, tena kwamba anataka kumfurahisha mchungaji mkuu, sio mtu yeyote, sawa eh? Yes, umeona hiyo kitu eh? umeona ametumia neno kundi la Mungu, kundi la Mungu, kundi la Mungu. Kwa hiyo basically huduma ya uchungaji ikiwa ikiwa imeextended kwenye huduma ya Yesu kwenye ufufuo wake ametoa hiyo huduma kwa watu wengine sawa eh? na ndo maana Yohana kumi na nne mstari wa kumi na mbili nasemaje amin amin nawaambieni yeye aniaminie mimi kazi nifanyazo atazifanya kwa lugha rahisi Yesu anasema hivi nikifa nikafufuka katikati ya wale watakaoniamini watafanya kazi Bzoanazifanya mimi muona, muona extension eh? Muona kuendelezwa kwa kazi ya Yesu. Yesu anataka watu wanaomwamini wachungwe. Hao wanaomchunga wanachunga kana na kwamba wanasimama nafsi yake nafasi yake. Tumeona baga hapo eh? angalia mstari wa okay, hii aliagiza sio hapa tu, alimwagiza na Petro. angalia Yohana ishirini mstari wa ishirini mstari wa kumi na tano hadi kumi na saba Baada ya ufufuo, Yesu anamwagiza Petro. Angalia maneno anayomwambia wa... hata baada ya ufufuo aliwaagiza kabisa watu wachunge aliwaagiza kabisa baada ya ufufuo, na alimchagua mmoja wapo katikati ya wale akamwambia, lisha kondoo zangu, lisha kondoo zangu. Angalia kuzara kumi na tano kumi na tano asemaje? mmoja mitatu ende, basi alipokwisha kula, Yesu akamwambia Simoni Petro, je, Simoni wa Yohana, wewe wanipenda kuliko hawa? Akamwambia, na Bwana wewe wajua kuwa na kupenda uwa, anachambua haya na kupenda yao ni tofauti, mmoja agapao, mwingine fileo. Mwingine anaambia unani agapao, anasema unako fileo. Hizi ni two ki kind of love, fileo na agape ni vitu ni vitu tofauti, sawa eh? Sawa sawa, angalia kwenye Kigiriki chako, Yesu anamwambia Aamu, na unajua watu wandioko single wana nosi mwe, mnaongea nao tu, atakupa ushairi uta ushauri utawidi kama akina Paulo atakupa na ushauri kabisa, hana mke <laughs> asaau ni upako tuote <laughs> sawa, agape na fileo jaamini <laughs> Msadi wa ngapi tulikuwepo, yeah. kumi na tano. Basi alipokwisha kula turudie tena, basi alipokwisha kula, Yesu akamwambia Simoni Petro, je, Simoni wa Yohana, wewe wanipenda kuliko ha?" Akamwambia, na Bwana wewe unajua kwamba nakupenda. Niwaambia e kupenda. Niwambia, ni Phileo. Okay, wewe unajua kuwa nakupenda. Akamwambia, lisha kondoo wangu, lisha wana kondoo wangu. Kumi na sita. Akamwambia tena mara ya pili Simoni wa Yohana wanipenda? Akamwambia ndio Bwana, wewe unajua kuwa anakupenda. Wajua mtu akuiza, sawa? Kama wewe unajua hapa, anachojua hapa, wewe unajua kwamba, wewe unajua kwamba nakuvileo, na anakuambia unaniagapao, sasa nakuvileo. Okay, agapao ni kitenzi cha agape, sawa. Agapao ni kitenzi cha agape. Okay. Akasemaje? Unajua Kigiriki kwa, ki, ki kwa deep kidogo. Unaweza kaona agape na <laughs> mapenzi mawili tofauti. Okay. Ni kama de na kai. Usingeona kama mke, kama tofauti kama jifunza Kigiriki. Okay. Sema mwa ngapi hapa? Ambia wewe wajua kwamba nakupenda. Akamwambia chunga kondoo zangu. Hapa ametumia chunga eh? 17. Akamwambia mara ya tatu, Simoni wa Yohana, wanipenda? Simoni alihuzunika wa kwa vile alipomwambia. Mara ya ngapi? Mara ya tatu. Wanipenda? Akamwambia Bwana mm -mm. Najua vileo, nataka urudi kwenye agapao. Wewe umetambua ya kuwa na kupenda Yesu. Akamwambia lisha kondoo mtu ale ukitei. Kwenye Kigiriki haya maneno lisha ni tofauti. Lisha ya kwanza ni neno bosco, bosco b o s k o. Lisha ya pili ni poimano, ambayo tunapata neno mchungaji poiman, poiman. Ndio lisha ya kwanza pale ni bosco. Ukiangalia kigiriki chake ni bosco, bosco, bosco, kama hivyo yenye k katikati, b o s k o Bosko, eh? Uh, mna umeshaandika Bosco, najua mna watu mmesikia wanaitwa akina Bosco, mtoto wangu wa kwanza nitamwita Bosco. Uh, sa Bosco, sawa Bosco maana yake lisha. Bosco ile ya pili lisha ya pili ni oimano uh, ano poimanooimano poimano, poimano, ambayo tunapata neno lile mchungaji ambayo ni poimano, nakumbuka eh? mchungaji ni poimano. Kwa kuna Bosco na kuna poimano, ile ya kwanza ni Bosco, ya pili poimano, ni tatu Bosco. Maana ya Bosco aina tofauti mbali sana na poimano lakini bosko maana yake ni, ni kutafuta malisho ndani ya kondoo, kutafuta malisho ndani ya kondoo, kama kutafuta. Ule ya pili ni chunga. Kiswahili kimetumia chunga, Kiingereza kimetumia feed, hivyo hivyo. Hii zaidi wameamua, wameshtuka, wakaweka wame neno chunga, sawa eh, sawa. Kiingereza wametumia, ya kwanza wametumia feed, ya pili wametumia feed, ya tatu wametumia feed. Lakini Waswahili wakashtuka, ya kwanza akaweka Bosco, yabida akaweka poimano, ya tatu akaweka nini, Moscow. Sawa eh sawa, Moscow ni kufanya nini? Sasa tusome Kiingereza kidogo, Giriki chake hapa, sema alisha kondo, Yohana ishirini na moja Mstari wa saba. Angalia Bosco. Naona mfasiri wa Kiingereza ameamua kuflow kabisa maana ya Bosco na, <laughs> namasome tena portray neno to feed pale ina portray the duty of a Christian teacher. Nikatafsiri Kiswahili, train the duty of a Christian teacher to promote, mm -hmm, every way, sema every way, in every way the spiritual welfare of the members of the church. Ningesema hivi neno bosco pale ni kulisha, kwa maana ya inaelezena kwamba ni mwana ni mwalimu ni, ni wa neno la Mungu tuseme hivyo. Mwannwa neno la Mungu anatumia namna yoyote, hey, every way, kila namna, kuhakikisha ya kwamba watu walio kwenye kanisa la mahali wanafanya nini? Wanajengwa kiroho. Nimejaribu kutafsiri kwa kutafsiri isiyo rasmi, watu walio kwenye kanisa la mahali wanajengwa kiroho. Ma, kila namna hakisha wanajengwa kiroho. Ndio ndio Bosco. Sema Bosco. Sawa eh? Na poimano poimano ni, ni, ni, ni, poima, eh, actually poimaino imeacha ai pale, maino poimaino inatumika ni to tend as a shepherd. Au to supervise inahusika zaidi, haihusiki kwenye nani, haihusiki kwenye kulisha tu, lakini anahusika kwenye kusimamia. Kwao ni zaidi ya kufundisha. Kwa hiyo poimaino ni zaidi ya kufundisha. Bosco nisikilize vizuri. Bosco ina deal zaidi kwenye kufundisha, lakini poimaino ina deal kwenye kusimamia kwao. Mchungaji anasimamia na kufundisha. Iko sawa eh? iko sawa eh? anasimamia na kufundisha ndo maana huwa nawambia hivi, na nafikiri kwa anaongea na viongozi, nikawambia unajua, kusimama hapa mbele <laughs> kusimama mbele yani Jumapili, unajua inachangia asilimia ngapi ya ukuaji wa, wa, wa Kristo na na kanisa la mahali? Sasa watafiti wanajua namna mnayofanya kusimama hivi mbele na kuongea inachangia asilimia sita Paknajionea hurumasitaaya e, e, e, masaa mawili matatu ni asilimia sita. Asilimia nyingine ni mambo yanayofanyika juma Jumatatu mpaka Jumamosi. Kama unamsikia mchungaji jumamosiili tu, maana unasikia asilimia sita ya impact ya ukuaji wako wa kiroho Ijapokuwa hii asilimia sita ina affect maeneo yote mengine, lakini hujengwi sana kama unakula jumapili kwa jumapili. Halo, ina maana lazima uendelee kujengwa seli, lazima uendelee kufuatiliwa notes, kama uliandika, sawa eh? mando yanayo kujenga. Actually, kwa upraktis ya huduma ambayo nimefanya kwa muda muda sasa, unaanza tu kuona watu wako serius na huduma, ukutana nao nje ya kanisa la mahali hapa hapa unajua, unaweza kukaa pozi la kistaarabu lakini mtaani unakaa pozi lingine. Ukitoka hapo to, hapo utaomba masaa mawili ukitoka hapo, sahau Biblia, unatafuta mahali pa juu palipoinuka kwenye kabati unaiweka hapo, sionane nini jumapili ya asubuhi. Wewe hiyo unaua asilimia ngapi? tisini na nne ya ukuaji wa kiroho unadoji maombi binafsi Uendi kupitia Wadini na asilimia ngapi? Bwana asifiwe. Watu wote ambao wanakuwa vizuri kiroho mpaka wanaona mabadiliko katika kila eneo la maisha yao, enda kaangalia wanavyofanya. Hawasubiri Jumapili kwa Jumapili, sio watu wa Sunday to Sunday, ni mm -mm. mm -mm. watu ambao wanaongezea effort katikati ya wiki wanaenda kwenye seli, wanapata muda wa kuomba wenyewe. Unakuta wamepata angalau lisali moja la kuomba kwa siku au masaa mawili. Unakuta wamepata muda wa kusikiliza audio kadhaa kwa wiki. Hawa watu lazima waendelee. Unasubiri Jumapili kwa Jumapili, pale ukuwa utasikilizia kwenye bomba, utashangaa wengine wamekuwa, ukasema kanisa lile lile Unajua nini? Kwa sababu you are feeding on 6%. 94 you don't do it. Bwana asifiwe. Bwana asifiwe. Tuelewane, eh? Hauna muda wa kutafakari neno. Umepewa mpaka na nini inaitwa? Inaitwa umepewa mpaka kitu cha kusoma. Kwamba hmm. Leo tusome Zaburi. Sasa hivi tuko Zaburi ya ngapi? Eh? Okay. Wangapi walisoma wamefika saburi kwenye kusoma kwao? Nyoosha mkono na uache dhambi ya uongo. Okay. Wangapi wameacha njiani na wanamwezi sasa so wajaendelea? Naona naibu kunyoosha. Naona naibu kunyoosha. Wanamwezi kabisa hawajagusa, awajagusa, jioni imefika, mtumishi nimechoka sana najua hali apostol angejua hali yangu hata pia naye ana ya na hali yake akikushirikisha haleluya aleluya besi kale kuna kuna kutafuta unakaa unasikiza audio unaenda unafanya unafanyia kazi kama ni uinjilisi umefundishwa unaenda wapi uinjilisi unajua kuna vitu kwenye, kwenye, kwenye, kwenye ukristo ambao usivyofanya practice hazikujenge kwa mfano huwezi kujifunza uinjilisti, unasema uinjilisti ni kitendo cha kuwafikia wenye dhambi. Kwa hiyo umewafika wangapi? Unapanda basi Arusha kwenda da, hata jirani yako umwambia habari za saizi, Yesu anakupenda, hata jina umjui sababu nani alishatangaza pale mbele, akasema jamani, usije ukalishwa kitu kwenye gari. akishaatangaza <laughs> kwenye basi achekeshaga. <laughs> Me kumfuata mmoja, nikamwambia hivi, unavotusisitiza tunawapenda, tukataa kwamba <laughs> <laughs> angalia, no, kuna watu wako ni mishen. Okay sasa, so, kama watu wako ni mishen nyingine, siwe na mishen hata kumubinia. Jamani, huyu avia hata, eh, samahani lao no, mjini, namna ya kwanza Hamjui namna ya kustrike conversation kwenye basi, mtu mmekaa hapa, mnatoka hata, akisahau aki, aki, aki kitu kwenye basi, umeshuka njiani, una mtu wa kumuuliza, utanuka mdomo. Mtumishi wa Bwana, fungua mdomo eh? Hata kama yuko serious, muulize, samahani. Kwenye usafiri tunamna kuna mambo mengi nabi, tufahamiane jamani, mimi naitwa shemeje. Shemeje anacheka. Hey, hapo tuanzia, yeah. <laughs> hapo hapo Ma... stori imeanza, stori imeanza. Wajifanya hata wakati mwingine mjinga, hii, kwa nini anatuwekeaga hizi nyimbo kwenye gari hivyo unawaelewaga watu kweli? unaw unawaelewa. kwa nini, kwa nini wasituwekea hata movi? Sasa unajua bwana, kuna watu wanapenda i say, ila kwa kweli we, unaelekea wapi? unaelekea wapi? lazima tu upate a kwanzia. aelekea Dar es Salaam, ehe, ni mwenyeji Dar es Salaam. Ndo maswali anakujaga hapa, ni mwenyeji Dar es Salaam, atakuona ni mgine, ataanza kuelekeza namba ni muhimu. Kani ipana na mmoja akanizingua hataki kutoa namba, nilikomaa mpaka nikachukua. Alibisha na akakataa injili yangu, lakini amechukua namba, anaangalia status. Kena, hey, nta akanitumia message, nitaweka data niangalie, umezungumzia nini hapa uliposema kwanini unaenda kanisani. Sema anzia hapo hapo, utaamini mesevu namba yangu na nakisha amesevu Kaya kizembe. Kaya yote unaweza kavuna sawa eh? Hii, yeah. Hey, mavuno ni yeah. nini? Matenda kazi ndio nini? Tenda kazi haraka. Kosi kaya kizembe. Ku practice uinjilisti. Sio usubiri mpaka upewe mike na jukwaa, anza. Haleluya, haleluya. Unajifunza kuongea kwa sauti ya juu. Hiyo yeah. Tafanya elfu mbili na thelathini na ngapi? Sasa hivi ni one on one. Sawa eh? Eh. Hey. Tukwani unamwaga una una, unamwaga una, una, una kama unamwaga mbegu kwa kwa shamba kubwa yote atakayopokea. Na unachukua speaker. No. Kutana mtu mmoja akuulize maswali. Na unajenga imani, unajenga msuli pana. Bwana Yesu asifiwe. Sawa eh? Mm. Watu wengi wanapenda hizo za juu za jukwani. Hiyo jukwani, ah. Sasa so, ukipewa pale nje ukichukua ushika mikrofoni. Ndio kwa Yesu. Inawezekana mzigo wako utafika hiyo kirahisi. Nenda muize mtu, tunaanza kuambia habari za Yesu kidogo hivi, nilikuwa nimemwambia nini, akaanza kuniambia maneno magumu magumu. Kaka defense. ka defense wa mapema alishtuka defense. taruka viunzi. Haleluya, osema Bosco foima <laughs> ino, kwa hiyo ni, ni, ni, ni. <laughs> ni kusimamia ni kufundisha, ni kutafuta malisho. Unaona kabisa Yesu anaitwa mwangalizi es, epispo, es, episkopos. Ambayo episkopos ni nini? Inaandikwa episkopos, askofu au mwangalizi. Ko, Yesu mwenyewe ni askofu. Uliwahi kujua hiyo? yeah, kwa sababu neno no episkopos inatumika mara nyingi kurifaa nani? Askofu, mwangalizi lakini haitwa mwangalizi wa roho zetu, ambayo ni kazi ya wazee. Tumejifunza kwenye kanisa la mahali, kazi ya wazee, kazi ya nani? Presbuteros, wazee. Wazee nikawambia sio watu wenye mvi, ni watu ambao wamefundishwa na kuimarishwa kwenye kanisa la mahali kiasi kwamba wana mandate, wana mamlaka ya kuwahudumia wa, wa waamini wengine. Kwa hilo nani? Maskofu. Hachana hii definition ya siku hizi lakini kibiblia askofu ni mtu ambaye amepewa mamlaka, ni wazee sawaseme askofu ni wazee waliopewa mamlaka kwenye kanisa la mahali kuwahudumia waamini wengine, wanaitwa nani? Maaskofu, episkopos kwenye kwenye Kigiriki, na unakuta wako chini ya nani, ya wachungaji hiyo ndo kibiblia, achana hiyo ibadilisho. Baadaye ilianzishwa hapo, kuna namna ilianzishwa hapo katikati, lakini ilikuwa wakina, wakina Timoteo ndo walikuwa wanaweka wazee na, waze na maaskofu sawa eh? ambao ni maaskofu. ni wakina Timoteo, ni wakina Tito. Tito na Timoteo alikuwa nani? Walikuwa ni wachungaji Ko Tito alikuwa mchungaji wa Efeso, chini yake kulikuwa na maaskofu. Hiyo ndo kibiblia sawa, eh? siyo. Kwa hiyo uwe makini unaposoma neno askofu kwenye Biblia, sio sawa na iliyoko mtaani leo, sawa eh? askofu kwenye Biblia ni wazee kwenye kanisa la mahali wenye waliopewa mandate ya kuwahudumia waamini wengine, wanaweza wakalea, wakafanya wanafunzi, wamevuka nafasi ya kufa kwamba wanalelewa watu wao, lakini nao wameanza kulea watu wengine, wanaitwa nani? Maaskofu. Maaskofu mpo hapa? Mbona maaskofu mko hapa? Awa, sema hauna joho, hauna nalikofia, hiyo ni kibiblia. Sawa eh? Okay, sawaa. Tumeona ya kwamba kazi ya Yesu ya uchungaji ilikuwa extended iliendelezwa na nani? na watu sema watu ambao tunaonaona wenye wa Efeso wa, wa, wa ngapi? nne kumi na moja. Sema Efeso nne kumi na moja. Tumeelewana mpaka hapo eh? Kwa hiyo ni utendaji wa Yesu, tunaona kabisa Yohana kumi na nne kumi na mbili tumeona hiyo, kwa maana Yesu aliendelea kufanya kile alichokuwa anafanya ndani ya waamini. Kwa lugha rahisi, Yesu hakuwahi kuacha kuendelea kufanya kazi yake, lakini anatenda wakati huu ndani ya waamini. Watu wanaokoka mpaka leo, watu wanaponywa mpaka leo, watu wana, wana, wana, wana, wana, wana, wana, wana, wanaimarishwa mpaka leo, wanafunzi wanatengenezwa mpaka leo. Kwa kazi ya Yesu naendelezwa mpaka Kazi Yesu Yesu ya Yesu inaendelea, lakini uweze kutana na Yesu mtaani, ukitaka mtu apokee uponyaji, anakutana na nani? Wewe si ndio we? Anaendeleza kufanya kazi yake. Kwa maana wanafunzi wake walikuwa wanasemaje? tulicho nacho ndicho tukupacho, kwa jina la Yesu. Kupewa jina lake maana yake ni kupewa utendaji wa Yesu. Kwa jina la Yesu, maana yake wanaoperate kwa hilo jina, wanatenda kana kwamba Yesu anatenda, kwa hiyo kama ni mwinjilisti ni Yesu anatenda. Kama ni mtume ni Yesu anatenda. Kama ni mwalimu ni na, ni, ni, ni, ni, ni nani? ni nabii ni Yesu anatenda. Kama ni mchungaji na mwalimu ni Yesu anatenda. Ni extension ya kazi ya Yesu ndani ya waamini, na ndio maana kwenye Mathayo ishirini na nane mstari wa ishirini alisemaje? Tazama, nipo pamoja nanyi. Alikuwa wadanganyio alikuwa wachori mm -mm. Nipo pamoja nanyi, maana yake nipo pamoja nanyi, maana yake hakuwaacha kwa anapowaagiza, wakatengeneza wanafunzi, anawaambia I will be with you. Kwa lugha rahisi, utendaji wa huduma sio wewe peke yako, utendaji wa huduma ni Yesu ndani yako. Kwa lugha rahisi, nisa la kwanza takalofanya ni kuhisi ya kwamba unatenda huduma kwa nguvu zako, itakudeteriorate itakuharibu itakutesa. tuna Petro anasema kama mtu akisema na aseme kama vile Mungu anasihi kwa vinywa vyake, ni kwenye, ni, ni, ni kwenye Wakorinto wa, wa, wa pili mlango wa tano, ni Mungu anasihi kwa vinywa vyetu. Petro kwenye Petro wa kwanza nne, nafikiri kuanzia kumi pale kumi hadi kumi na moja, asema mtu akihudumu na ahudumu kwa nguvu pewazo na Bwana. O, yuko pamoja na sisi haleluya, yuko pamoja na sisi. Ukienda uinjilisti, hauko peke yako. Ukitengeneza wanafunzi, hauko peke yako. Ukiwa unashuhudia watu, hauko peke yako. Ukiwa unaomba, unaombea watu, hauko peke yako. Ni Yesu kazini, sema Yesu kazini. Usiende kama vile uko peke yako. Haleluya, sema siendi peke yangu. Tuna Wakorinto wa kwanza kumi na mbili. Naenda kumalizia hapa, kumi na mbili. Haleluya, wakweli ntaawaza, kumi na mbili, nitamalizia nikisoma huu mstari, nitawaacha, alafu nitaanza nayo wiki ijayo, alafu tutamaliza nayo. Umefika wa korinto kwa wa kwanza kumi kwa na mbili. Nitakwambia kwa nini tunaenda huko. Kumi na mbili mstari ishirini na nane. Kumi na mbili ishirini na nane, anasemaje? Na Mungu ameweka wengine katika kanisa, wa kwanza mitume, wa pili manabii, watatu walimu kisha miujiza na kisha karama za kuponya wagonjwa na masaidiano na maongozi na aina za lugha. Ukiona amegawa hapa, amegawa waliotajwa wa Efeso na hizi karama, sawa e? Sawa, nilikwambia utofautishe karama watu, na utoaji wa watu vipawa watu, na karama kwa maana ya utendaji wa roho, sawa e? Sawa, mitume manabii wachungaji nao ni watu, si ndio, eh? Sawa, kunena kwa lugha, sawa, kufasiri eh? Lugha, unabii, ziko tisa zile, hao sio watu, sawa eh? Unaona ametaja watu na kataja madhihirisho katika watu. Umelewa tofauti, okay. Kitakacho kusumbua hapa ni kwa sababu amemtaja neno mwalimu, mm-hmm bila ya kutaja mchungaji. Okay, nishawaambia kazi ya msingi ya mchungaji fanya nini? Oh, fundisha kwa, naweza kureplace neno mwalimu na nini, na mchungaji, sawa, na ndio maana tuliangalia neno Bosco, amemuita a Christian teacher, sawa, kufanya Bosco pale ni kufanya kama as a, Christ, inapotray a christian teacher akitafuta kwa namna yoyote, namna ya kuwaimarisha nani, members of the local church, waamini sawa, eh? Unaona pale ametumia neno didascarlos, zinaweza zikatumika inter interchangeably. Ndio maana ndio maana ametaja wangapi? Watatu. Halo, katika kanisa kuna nani mitume alafu manabii alafu walimu kwanza, amemwacha nani hapa? Unaona kama ameacha mbili, lakini mwinjilisti ana haki ya kuachwa. Nikwambia sababu katika kanisa kwa uinjilisti sio kazi ya katika kanisa. Ndio maana amesema katika kanisa, nishawambia hiyo. Kumbuka kwenye uinjilisti, ndio maana amesema katika kanisa na Mungu ameweka katika kanisa kwanza mitume na katika manabii na watatu waalimu, alafu unaona mwinjilisi atajwa ametajwa mwalimu okay. What if nikiweka mchungaji is sawa, sababu mchungaji na mwalimu ni kazi moja okay. Kwa nini mwinjilisi? The primary purpose ya mwinjilisi sio kufika kanisa. Ninawaambia hivi, ukiona mwinjilisi ametajwa ni kwa sababu hao no watu wanatakiwa kuimarishwa tena katika yale aliyosikia mara ya kwanza kama Injili, mnakumbuka. Na ndo maana tumemuona Timoteo anaitwa muinjilisti, akiwambia afanye kazi yake kama muinjilisti, a muumbiri wa Injili, wakati analo kanisa lililoendelea liliwambia kanisa. Likuwa na shida gani? Likuwa na shida gani? kanisa la Efeso ilikuwa na mafundisho tayari, kuna watu walidistabilize walidistort waliwasumbua, waamini wasiendelee kubaki katika kweli waliosikia mara ya kwanza. Sawa? ni kama ishu iliyoko kwenye kanisa la Galatia, sawa? ni makanisa ambayo yamepita kwenye mafundisho potofu. Kwa hiyo kunaanza kuwafundisha upya mambo ya imani ya kwanza, sawa? Unaanza kuwaambia kwa nini Yesu alikufa upya kabisa, kana kwamba hawajawahi kusikia. Kunaanza kufundisha habari njema like they are hearing anew, bali niwaambie practically, kanisa la Tanzania kwa maana ya watu unaokutana nao wanaitwa Wakristo, wana shida hiyo. Sio kwamba hawajawahi kusikia Injili, wengi walisikia, walipokuja wazee wakahubiri. Na nimesikiliza sana mahubiri ya kina Reinhard Bonke, wakina Andy Graham, sawa, wanapiga vitu vimenyooka wengi wakina T.L. Osborne ambao wamekuja huko Afrika na kufanya mikutano mikubwa. Umewahi kusikia vile wanavyohubiri. Ah, nyi hamkuwepo. Mimi najua naongea na watu wa mwaka 1800, 1980. Naongea na mtu wa 2004. Kwa hata Bonnke hamfahamu. Reinhard Bonnke mnaona hamfahamu Reinhard Bonnke. na hamfahamu tena, aenyewe mnamfahamu Mungu tu inatosha sa <laughs> <laughs> shida nyingi nikimjua Mungu inatosha. Okay, ukisikiliza namna wanavyochambua habari za wokovu very plain msipiwa na na, na wao wengi wao ndo wame wame introduce miaka ya elfu moja mia tisa themanini tisini ndo alikuwa anapiga sawa, eh? mtitano ya Injili, watu wakaenda pale wakapokea ile furaha, wameona Yesu mzuri, jamani. Oh, Yesu anakupa msamaha wa dhambi, anakufanya nasikia vizuri, unaenjoy, unaenda kanisani unakaa mwezi wa kwanza, mwezi wa pili, mwezi wa tatu, asema situzingue ninyi, usipotoa sendi mbinguni, asema mbinguni kwa jitahidi, jitahidi mbinguni, siolele mama, ghafla unaondoa uhakika, unajengewa of. Kwa hiyo tayari anajiona hajawahi kama hajawahi kuokoka. Ndio shida ya Wagalatia. Unaweza ukafikiri Wagalatia ni kanisa special, ila actually wengi wa mtaa yetu hapa Tanzania wanaugalatia mwingi tu, walianza kwa imani wanatembea kwa sheria yaani walihesabiwa hapo imani lakini ia vile washasau yes, paulo anamwambaje mmemwacha <laughs> mmemwacha yule aliyewakomboa lile, ile zile nyakati za zi, jamani yesu ni mzuri sasa zile nyakati za zi, zi kusema oh yesu amemaliza imepita na wakati kwa siku hizi hatumi yote alimaliza. Hizo zinaonekana kama zimechoka, taimba nyimbo za ajabu skiri, ataimba ata point ichapokuwa oh, wananisema vipi? Acha ujinga. Imagine. Kwanza mda wenyewe utoshi, unapewa nafasi hapa kuimba umalizii maneno. Ye, ndugu yangu, tuna masaa mawili hapa ya kuhubiri. Oka, kakaye kule, kama huwezi kusema Yesu, tukasikia tu, wanavuta mavionjo vingi, lakini vitu wanavyoimba hakianani, mambo yamegeuka. Unaonekana kama alimaliza. Unaonekana kama zinaitwa zilipendwa kwa jinga Wakristo, unahitaji mambo zilipendwa hivyo. Sasa utunguza wokovu wetu Eh? kama zimepitwa na wakati. Nataka vitu vya kugusa hisia zetu. mm -hmm. mm -hmm. <laughs> Sie mkajaribu hapa <laughs> naambia, "Eh, kwa kweli namba mshuke, niendelee. Watu wanaimba shida zao tu. Nilipokuwa Eh, uliniona, uliniona mana mi likuwa napenda hip hop hapa ina hey, vionjo vingi, kaubeti kamoja, kamoja umesema, umeubiri, yani kaubeti kamoja na kamoja umesema umeubiri yani umemaliza. Sasa hizi nyimbo za kuvuta we mm, mm, mm. Oh, jasiri sio Marekani Weye Mchaga wa Rombo kule, Useri kule ndani, Madongo kuinama, unaongea kama Marekani hapa, jure jure sio Jehova Jehova, sema hivo ama Masai Masai tu. Marekani atupotezea muda, vile nyimbo ambazo zinaonekana kama zina mastebu kadhaa hivo, lakini zilikuwa zina make sense Ah, with contemporary music, contemporary culture, contemporary message, sio Kristo. Unasikiliza wimbo unachagua unasikiliza unasikiliza una, unatega una, una masikio maana hapo katikati anaweza akatoa bomu kasema hii ni nini? Mimi sikuishi, ingekuwa ngumu, sina playlist kwenye simu yangu. Sina playlist. Ni ngumu. Ni ngumu. Watu wanaimba shida, wanatengenyana, Sana. Oh, inapita mahali watu wanapita kwenye injili inaanza kuchakachuliwa na uwezi kufili na chakachuliwa, nasikia tu imesha chakachuliwa imepinduka. Hmm. Ma, ma, ma, na mtu mmoja uh, Instagram <laughs> nikamweleza kile ambacho Yesu alikuwa anasema Roho atawafunulia yote, kwamba ni kile ambacho kitatokea baada ya ufufuo kwamba alispendi muda wa siku arobaini kuwaelewesha kwa nini alikufa, kwa sababu, kwa sababu alikuwa hawaelewi sema, ni ngali nayo mengi ya kuwaambia lakini hamwezi kutaimili, naambia roho atawafunulia yote, ni habari za kufa na kufuka kwake. Akasema usiweke us, you cannot confine the Bible into his death and resurrection. Nikasikia kama matusi, anajua mtu anatukana anamtu, kabisa, yaani usilazimishe roho ujumbe wake huo kufa na kufuka kwa Yesu Kristo. Roho ro, kufa na kufa kwa Yesu Kristo sio ujumbe wa roho. Roho akija tawafunulia na yale yajayo ambayo sio nini wausiki na kufa na kufufuka. Nikasema, my god my lord. Nikamwambia okay, you you are right, a nimeona hiki kichwa kanakiwa kifanyiwa operation ngumu sana. Wana asifiwe sasa, wild kwenye, kwenye mambo usifikiri kwenye amefika hapo leo no, alitengenezwa mpuka, akaanza kudharau mauti uwa. Maana yake mtu kama huyo anaweza akafanya semina asitaje kwamba Yesu alikufa na alifufuka, na msemina ya siku kumi asitaje, na sio kama wewe ukizunguka tu kufa nakufufuka Ukitoka tu unazunguka huko pale pale, uko kwenye mezi, unapita kwenye ile mchezo wa kuna nini? lazima utokee mlango ule ule. Unataka kufundisha utoaji, kufa na kufufuka, lazima utokee pale. Unaenda wapi? Kufika umefika, kwa sababu hiyo ndio essence ya Ukristo wetu, mauti yake na ufufuo wake. Heshimu hiyo, una chochote unachofundisha, ni una uchafu. Sema uchafu. Sema uchafu. Sema kwa sauti ujisikie uchafu, mm -hmm. Wewe umejisikia, sema tena uchafu, usihubiri uchafu. Nilikuwa nawambia sehemu moja una, unajua ukichambua agano la kale, alafu unaishia kuvutiwa na Yusufu, wewe unasoma uchafu. Utakiwa ukimsoma Yusufu ukupelekwa kwa nani? Sasa maandiko yanamshuhudia nani? Yesu, Yesu Kristo. Unasoma Yusuf unaanza kujisikia kuwa kama Yusuf. Oh, uh, vision like Joseph. Mm, mm, I wanna be like him. Unasomaje wa Biblia? Unasoma Ibrahim, unaona hela yake. Umeanza kuwa na kijicho siku hizi. Unaangalia mali za watu kwenye Biblia. Unasema Sulemani, unaanza kutamani Mimi sijasema nyie, ndo mmesema na hivyo hivyo ndivyo ilivyo. <laughs> Unaanza kuona hey! jamaa alikuwa na wake wengi na masuria. Unatafuta nini wewe? Jamaa alikuwa anafuata mpaka ino feda. Na unatafuta Mungu, nipe hekima kama mfalme. Unaomba nini? Nisikia mtu mmoja anaomba, anaimba wimbo, Baba, naomba hekima nipe hekima hapa kama Mfalme Suleiman akasema, what? Wewe unamjua kile kilichomfikisha kimemfikisha mada, akasema ni ubatili mtupu. Nataka kwenda huko mwenyewe ameconclude, hii ni jumla ya mambo yote, hachana ujinga wangu, jumla ya mambo yote ni haya, mche Mungu, ndio unasoma mwanzo ufiki mwisho sana mtu amekuambia mzee anakuita, kama pia, mwanangu, uwe makini. Unaona mimi na magari haya, umeelewa? Sasa fundisho la mzee, unaona na magari haya, meona majumba yangu yako mia tano na magari haya yote ako arobaini na saba, naendesha gari hili moja, nimechagua lile mkwecha. Ni mzee anakuambia hivo, anakuambia, mona hizi nyumba zote zo? <laughs> ot hakuna hata mmoja ambao naishi, naishi kwenye chumba. Unaona, unaona unaona nini? Unaona hawa ah, wake zangu wote elfu moja, nimeamua kubaki kwa mama nani, mke mkubwa hapa. Hivyo wanafyaka kwa mke mkubwa mdogo, halafu mstaki mnijibu, mnajua hivyo wenyewe. Niko hapa kwa mama nanii, sabaki wapi? Sawa, mwona hivi vitu vyote nilivyoandika mona hivi unajua, aliandika nani, nani nyimbo zaidi ya ngapi? elfu tatu alitoa misali sijui elfu ngapi. Mona hii misali yote na hizo nyi nyimbo zote mona <tosimilatikana> lakini, ndio jumla ya mambo yote. Mambo gani? yaishi haya yote, mche Mungu, epukane na uovu. Mwisho wa siku satisfaction, unasemaje, utoshelevu hakuwahi kupatikana huko. Unajua, wakati mwingine ndo maana, kama kuna vitu navyotafuta kwenye maisha, jiulize ni nikishavipata hivi nitavitaka nilivyovipata saa so? mwisho wa siku unajua, kuna, kuna mahali tu fulani umri ukifika unaanza kujudge matters wisely, hekima inaanza kuja, upata hekima kabla hekima ijaja, sababu wakati mwingine tunapotezea mambo ya msingi kwa sababu kwa, kwa kupata mambo ambayo baadaye tutasemaje, sasa, yote ya kazi gani hii why? why then. Nakumbuka story ya Midas touch. Hataka tu kuwa awe ab na madini madini, am akaom kila atakachokigusa kiwe dhahabu. Haya, kagusa kitabu dhahabu, vipi, kagusa nini dhahabu, kagusa mke kawe dhahabu, kagusa mtoto kawe dhahabu. Okay, so what, unazo dhahabu zote hizo. Unaona, eh? Kwa kuna wisdom fulani wazee wanakuambia. Kuna mzee mmoja aliwahi kuja, cha ajabu sana, mzee huyu yuko vizuri eh? Amenona mpunga, unasoma vizuri akanikuta, anaongea na watu, akaniambia, kijana, ukifika umri kama wangu utajua maana unachokifanya leo. Ina maana anatamani kama ange squeeze umri wake, harudi kwenye square 1, aanze kuwasaidia watu lakini wakati anatakiwa kuwasaidia watu, yeye alikuwa anahangaika kutafuta maisha. Kwa hiyo amepata maisha, unajua maana maisha, kwa watu wengi umekuja Dar es Salaam kutafuta maisha. Maana maisha kwa watu wengi ni mpunga, hey! haya umepata mpunga, mpunga na nimeitika, umepata mpunga eh? wanataka uanze uinjilisi, asema nyie vijana mna nguvu nendeni. <laughs> nyie vijana unakuwa una, una, una inspirational speaker, nyie vijana mna nguvu nendeni, kuwa huwezi kusogea kwenye kitu. Umekaa unatamani unyanyuke uende uinjilisi, uwezi moja. Uwe nikwambie, ndugu zangu, kati ya mambo ambayo utakii kuacha wakati huu when you are young, najua nao bado vijana kama kabisa una, unaenda mkesha unakesha usiku mzima, kiwaongee habari zenu, nyie ni vijana sana wa Yesu, sio <laughs> kama mimi Hei, ni vijana sababu kama mlionitangulia <laughs> a masaa matatu nasikiliza, hujatoka na nje. Unajua vijana wanatoka toka nje hapa, lakini siwaoni. Ina maana wao vigumu ujinga. Nina angalia tu toka mlango, kila saa mnafungua hii rea, ni rea kuwakuta wanatoka tu na tu hapo, joto likiongezeka tu. Nawaambia mtawakemea siku moja. Ngoja mtawakemea, niwaambia acheni ujinga. Sawa, siku ile Yesu atakwambia, "Kwani watu watakuwa ibadani? Nilikuwa joto sana." Anaitwa umama. Anakaambia, <laughs> "Mungu kwani kwa, ni kwa kweli nilikuwa nimeamua kukaa na concentrate na hilo joto nasikiliza." Tapeleka kwenye friji. Kuspende. Haleluya. Hivi sikuwa wapi? Kwa hiyo, sasa <laughs> niwaambie, okay, neno la hekima kwa hili ni nini? Ndugu zangu, tusiache kufanya uinjilisti na wanafunzi wakati tunatafuta hivyo vitu vingine. Sawa eh? Tupeleke vyo vyote. Wajua kuna watu wao wanafikiri, wanafikiri, ngoja kwanza nitafute hela nikaanze huduma. Hao wote ni waongo. Ukiwaza tu hivyo, tayari unafanya huduma kwa nguvu zako. You are not depending on the power of God. Ikianza tu kwanza hivyo nitafute kwanza hela ndio niende uinjilisti. Mhm. Mm -mm. Tafuta hela hapa, nenda uinjilisti hapa. Balance zote kuwe kwenye nini yote, okay? Umenisikia? Umenisikia? Umenisikia? Umenisikia? Ndo maana wakati mnasoma mko chuoni, lakini mnaenda uinjilisi. Imegoma, umefeli, umefeli, umedisco, hao matokeo hajatoka. Haleluya! Fanya yote, fanya nini yote. Mpunga wenao na wanafunzi, fanye nini wenao. Kasema aposto hata ajali mambo ya hela, tulipaje kodi hapa Hafta zote wewe. Eh, uwe na, uwe na hela ya kulipia kodi na wanafunzi wa kulipia hiyo kodi wakae chini. Sasa lipa kodi alafu hakuna mtu anayekaa hapo chini. Fanya yote. Haleluya. Tafanya yote. Kwa hiyo na mmetu share hapo. Kwa hiyo umeona neno mchungaji amekuwa replaced die kwenye mtume, mwinjilisti, kwenye mtume, nabii na nani? Na mwalimu. Mchungaji amekuwa tutaanzia hapo wiki ijayo sawa, eh? Simame weye niwambie kitu, ndugu zangu. Labda labda kuna watu wanapataga shida kwani tuwafundisha session ndefu hivi hivi. Unajua zamani kwa siwezi kufundisha nusu saa mimi. Wajua miili yetu hii tukiendekeza itatufanyia mambo ya ajabu sana. Unajua hiyo Halo. Eh. Hey. Siku ya kwanza kufanya mkesha usiku nilikaa kama mara kumi hivi, unaomba tu kidogo, unakaa, unaomba kidogo, unakaa, mwili ulipojua haya ndo maisha, ukadiadjust ukilala labda mara moja, unafumba unafumbua. Bwana asifiwe. Hata kujifunza, jenga utamaduni wa kujifunza, kufundishwa muda mrefu, kujifunza muda mrefu You train your mind, you train your body. Bwana Yesu asifiwe. Unaufundisha nini mwili wako, unaufundisha una nini akili yako, halafu unajua namna ambavyo unatakiwa kuwa. Bwana asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Unataka wakati huu mshukuru Mungu kwa sababu ya hili neno, na kwamba nguvu za Mungu zikusaidie kufocus, pamoja kwa na kwamba wewe ni mwanafunzi, wewe ni mfanyakazi, wewe mfanyabiashara lakini still huduma inafanywa na watu ambao wako busy pia sawa, eh? Watu ambao wako busy still you have to separate time, to set time. Unajua, kama ukiwa unataka kufanya kitu utatafuta sababu ya kufanya, lakini kama hutaki kufanya utatafuta sababu ya kutokufanya. Sawa, mtu kama akiwa na mpenzi wake anampenda sana, kama kazini anatoka saa nne, atatafuta namna tu apige simu sasa namna tu, mi nakumbuka nilipokuwa chuoni sawa, unakumbuka, sijamtumia message eni kwenye paper, si mi nilikuwa naripoti, si kila kitu, maana umeenda kwenye mtihani bila kuniambia na kupigia siku pati, yaani, una jamani na namba moja, Hello. Uh, hello, I'm, I'm getting in paper. See you later. Wachukua simu unachomeka kwenye begi unarusha kule. Si you care? Unajali huyo mtu kwenye Injili. Sasa mtumishi, sikuwa na nafasi wiki nzima hii, una shida kwenye commitment, lakini umekaa nusu saa mechati na mtu vipi? Safi, mambo poa, nyaje shwari ni vipi ni shwanga? Umeongea ujinga wote huo bila hata kumuuliza mwanafunzi ume, umeelewa kile kitabu, umemaliza hicho tu, unakupa headache kwa nini? You are not committed. Mtu kwanza, ambaye usifanye kwenye maisha yako, usifanye mambo bila kuwa committed. Uwe na vitu ambavyo uko tayari, machozi na damu yanete matokeo kwenye maisha yako. Bwana Yesu asifiwe. Usifanye vitu vya kuungaunga kama ameamua kuwa mtumishi tumika vizuri. Bwana asifiwe, tumika maskuna. Wengi wanaweza kuhubiri hapa. Mimi hata kama kichwa kinauma nakuja hapa, wakati kinauma nasimama, kinapona chenyewe. A, nataka niwaambie, nikuja hapa kichwa kinauma, nimekaa hapa, wakati mnaomba mnaniombea, mi nasema napokea uponyaji <laughs> nimeisha, lakini niko hapa, nimekufa Hapana, siku moja alikuwa anafundisha reading room, nikapatwa na vimafua tu kidogo, akanionea huruma, nikawaambia nikikaa nyumbani nitapiga stori na David nitakuja kupiga stori na nini. Hiyo ndio commitment, sawa eh? Eh, una leso lako likubwa hapa, unasogeza unafundisha, kwa sababu hii ni nini, niko committed na inye, kwenye hii kitu. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe. Hata wewe ongeza commitment kwenye mambo unayofanya. Ama unafanya kazi, usifanye kazi yote legelege. Ama hauko tayari kujitoa, tafuta mambo mengine ya kufanya. Uko tayari mpaka umeelewa mpaka hapo eh? Umeelewa mpaka hapo eh? Ah, eh, mshukuru Baba kwa ajili ya hilo. Halafu jiombe, mambo ambayo huko unafanya ovyo ovyo uanze kuwa committed. Kwenye ugumu, kwenye ubize, kwenye mazingira yako magumu, kuna njaa lakini bado utamtumia mtu pesa. Umesoma. Ndio ukiacha kumwambia kama umesoma chakula kitakuja. Shukuru Baba. Thank you, Lord Jesus. Thank you, Lord Jesus. Asante kwa sababu ya kazi uliyofanya kwa kumtoa katika wafu mchungaji mkuu wa kondoo Yesu Kristo, ambaye ni mchungaji na mwangalizi wa roho zetu. Kwa ufufuo wake ametupa msamaha wa milele. Tunaona commitment yake, tunaona namna kwa ambayo alikuwa committed hata kufa kwa ajili yetu tunajifunza kwa kujitoa kwake na kujitolea kwenye kazi ya huduma, tunajidhabihu kwa ajili ya wengine pia. Hakuna excuses tena, tunafanya vizuri kwenye uinjilisti, tunafanya vizuri kwenye wanafunzi, tunajitoa kikamilifu wakati wote. Muda tumechoka, tutafanya kwa sababu hili jambo la milele. Watu wengi wanatolewa kwenye giza, watu wengi wanaokolewa, watu wengi wanafunguliwa macho, tunyamazi kila mara tunawashuhudia watu habari wa za Yesu. Uvivu sio sehemu yetu, na tukupokea uvivu katika huyo roho. Tumepokea uvumilivu, tumepokea utu wema, tumepokea fadhili, hilo ndio tumse roho. Tunawapenda watu, na kwa sababu uliupenda ulimwengu, kafa kwa ajili yao, tunawaambia habari za mauti yako, tunawaambia habari za ufufu wako, ya kwamba wewe ulikufa ili wachunge wao wawe kanisa lako wawe nyumbani kwako wawe mahali ambapo wanatakiwa kufikia wawe mahali ambapo kuna usalama wawe mahali ambapo wanapata uzima wa milele. Ama wewe mchungaji wa kondoo ulijitoa kwa ajili yao, na sisi hatushindi kujitoa kwa ajili ya wenye dhambi, tuwajitoa kuwafundisha wengine, tuwajitoa kuwaimarisha. Tunatumia fedha zetu, tunatumia muda wetu, tunatumia nafasi zetu, tunatumia kila uwezo tulio nao watu wengi wanajengwa. Kama kiu ya mmoja wetu ilikuwa imeisha, ya kuhubiri habari zako, kushare ya kuambia wengine kilichotuokoa, tufungue midomo yetu na kuanza kuambia watu habari za Yesu. Hakuna mmoja yetu ambaye haongei hayo. Tunafungua vinywa vyetu kwa yale machache tunayojua, katika ufunua wa kufa na ufua kwake, habari za msamaha wa dhambi. Waje kwa Yesu, tuambie njoo kwa Yesu, tuambie njoo kwa Yesu, tusinyamaze. Mchungaji wa kondoo ameshajitoa, na sisi tunajitoa kuambia wengine katika jina la Yesu. Ona moyoni mwako ukiwa rejuvenated ukiwa unatiwa moyo kufungua kinywa chako. Ninaona msisitizo mkubwa ambao Mungu anasema, tufungue vinywa vyetu, tuambie watu habari wa hizi, tuambie watu Yesu alikufa kwa ajili yao, tuambie habari za upendo huu. Usifunge kinywa chako tena, usinyamaze kimya, usinyamaze kimya Usinyamaze kimya. Yesu anataka kuongea, lakini aongei mwenyewe. Yeye ni mchungaji kupitia wewe, wewe ni mwinjilisi kupitia wewe, yeye ni mtume kupitia wewe, yeye ni nabii kupitia wewe, anachunga na ya kufundisha kupitia wewe. Usinyamaze. kazi nisifanyazo mimi, nanyi mtazifanya, maana nakwenda kwa Baba. Kuketi kwake mkono wa kume ni kukaa ndani yako, ili aendelee kutenda, ili aendelee kufungua, ili aendelee kuwapa wengine kile ambacho umepokea wewe. Watu watoke kwenye giza na kugea kwenye nuru yake ya ajabu. Watu wapokee uzima wa milele bure. Watu waepushwe na hukumu ya milele kwa sababu wanapokea uzima wa milele unapohubiri. Usinyamaze, usihisi Tanzania imejaa Injili, usihisi Tanzania imejaa Injili. Usihisi imeja watoto wamefikiwa. Usihisi ndugu zako wote wameelewa Injili. Usihisi watoto wameimarika. Watenda kazi bado ni wachache na malisho me... na na na, na, na, na, na mashamba bado ni meupe. Watu wengi wanatakiwa kufikiwa watu wengi wanatakiwa kulishwa. Anamwambia, unanipenda? Lisha kondoo zangu. Unanipenda? Lisha kondoo zangu. Kama tuna agape inaonekana, tunapoenda kuwalisha wengine, enda kuwafundisha wengine kwenye yo seli ndogo enye watu wawili kwenye yo seli ndogo enye mtu kumi kwenye yo seli ndogo enye mtu mmoja, kama unafanya kwa Bwana, kama Yesu aile mwanamtu kusimani ujunga wa mataifa yote, hata watu wote wapokee roho tena ichia ushima kunyonya maze, mtu anatumia maneno yako, ni kama Yesu anasema, mkono wangu ni mkono wako, mkono wako ndio mkono wangu. Ametupa ujumbe kwa sababu ametuamini, enendeni ulimwenguni mwote, kawafanye mataifa kwa wanafunzi, mkiwafundisha kuyashika yote niliyoamuru. Anasema lo azana, nipo pamoja nanyi, hajatupungukia. He is with us even now Mesema nipo sio nitakuwa, hajawahi kuondoka, anaendelea kudumu pamoja nao akitenda. u anaandika Yesu mwenyewe alikuwa akithibitisha kazi hizo, kwa sababu iko pamoja nao, nguvu zake hazijapungua. Tunapofanya kazi hii kama unahudumia watu, ni mchungaji, unahudumia watu mahali popote, wawili, watatu, wanne, usikate tamaa, usichoke, kwa sababu Yesu anatenda kazi pamoja na wewe. Unawahudumia watu ambao hawasikii, wakati mwingine hawapokei maagizo, usikate tamaa. Yesu alikuwa na watu aina hiyo, alikuwa na kina Yuda Iskariote, lakini hakupata tamaa, aliendelea. Petro alimkana, lakini baadaye alirudi, akamuelezea tena kazi yake, na Petro alifanya kazi kubwa. Usiwakatia tamaa wanafunzi wawili ulio nao, wanafunzi kumi ulio nao, na usumbufu wowote, endelea kuomba na kuziamini nguvu za Mungu. Huduma ni kazi ya Roho. Yesu na pamoja na sisi kwa huyo roho wake, katika jina la Yesu. Amen, amen. Baba amekubariki sana, ukawe na wiki nzuri, kafanya kazi zako vizuri. Mungu akutunze, uone utunzaji wake. Wewe ni mwana wa Mungu, sio empty box. Nasema siku zote ni mahali ambapo Mungu anakaa kwa roho wake huyo. Tenda kama baba anatenda. Haleluya! Haleluya! Tenda kama nini? Baba anatenda. Chukua sadaka yako wakati huu, kusahau kusikiliza hizo audio mbili. Wale ambao hawatakuwa kambini, wakitoa kambini, nabidi wasikilize. Karibu viongozi