Mungu. No no no no. Tutende kwa sababu ni asili yetu. Ni asili yetu. Hello. Ni asili yetu. We are not showing off ni asili yetu. Ni asili yetu. Ndio maana hatuendi kuwapa watu misaada, watembea na kamera. Yuko. Jamani tujali yatima kwa chochote kidogo kilichopewa, una post. Una post ili iweje? Kwa chochote kilichopewa, tujali yatima, tena ni yatima. Mi siwaelewage wa Kristo kabisa ambao kanisani kwao kuna watu wana mateso kibao wanaenda kutafuta vituo vya watoto yatima. <laughs> Wakati kuna yatima wa kanisani kwao, wanaenda pale na makamera, wanaenda na waandishi wa habari kwenda kupeleka mchele. Yelewi iko hapa pale eh, eh, siwashe kamera nyumbani Biblia inasemaje? Wamekwisha kupata thawabu yao, sababu lengo lao lifanya nini? Kuonekana. Ukionekana, imetoa kwenye ripoti ya Mungu, anasema hujafanya kitu sababu ulitaka kufanya show. Unyenyekevu ni pale ambapo you are considering others. Unajua, naweza naweza nikakupa kitu alafu kumbe najiwaza mimi, huo nauwekezaji pia Unyenyekevu ni pale ambapo unaweza ukafanya jambo kwa ajili ya watu wengine, and you really unawaza wao tu, sio wewe. Yesu alikuwa anatuwaza sisi tu. Yesu alikuwa na shida ya dhambi, Yesu alikuwa na hukumu, Yesu alikuwa na hatia, alikuwa anatuwaza sisi tu. Hiyo ni pattern ya kwetu. Haleluya, hiyo ni pattern, huo ni mtindo wetu. hata angalia, ndugu zangu, hata hatutoi sadaka ili tujisikie vizuri. No, tunatoa <tuhi> sadaka si ndio, eh? Tunawaza wahitaji. Sio, a, kwa ajili ya mahitaji, si ndio eh? Tunawawaza wahitaji au mahitaji, sio tu, kwa hiyo Yesu alikuwa anajiwaza mwenyewe, alikuwa anatoa sisi. Biblia inasema upendo hauangalii mambo yake, na unyenyekevu iko ndani ya nini? Upendo. Tabia, upendo ndani yako ni unyenyekevu, ndio maana upendo hutanguliza wengine, upendo huangalia mambo wengine. Matendo mengi yanayofanyika na wanadamu sio ya upendo, sababu lengo la mwisho wa siku ni mimi, ni wao waonekane. Lakini angalia Yesu alivyokuja, unaona kabisa mtu akijishusha, akiacha mambo makuu alionayo, awawaze watu wengine. Yohana 3:16 inaelezea vizuri, kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, angalia, hata akamtoa mwanawe pekee, ili anayepata faida pale ni anayeamini, ili kila amwaminie asipotee. Kwani Mungu ndiye alikuwa amepotea? Angalia, amwaminie. Kwa maana Mungu wakumtuma mwana ulimwenguni, ili aje uli, ahukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe kwa njia yake. Amwaminie yeye hahukumiwi, asiamini amekwisha kuhukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa Mungu. Angalia imani, lengo ni kutupa faida sisi. Anayekombolewa ni sisi, faida ya ukombozi ni sisi, anayepata madhara ya dhambi zetu ni mwingine. Kwa nini Yesu alikuja? Kwa sababu Mungu ametufundisha unyenyekevu. Mungu ametufundisha unyenyekevu. Mungu ametufundisha kwamba yuko, uh, yuko tayari kufanya lolote, wala akuweka CNN aikuwe kwamba habari za kamili Mungu anakuja ulimwenguni, alikuja kimya kimya, akafanya kazi yake, akamaliza kazi yake, akashinda katika ufufuo na ametukomboa milele. Haleluya, maona kazi yake ilivyo. kwa hiyo kwa nini Yesu alikuja? Ni muhimu sana alinyenyekea, alinyenyekea. Kwa Mathayo anatuandikia maneno ya msingi sana kwenye Mathayo moja ishirini twende ishirini na tatu. Mathayo moja Aha, twende Isaya ishirini na mbili, naomba tusome wote sasa. Inasemaje? Some wote haya. Yote yamekuwa ili timie neno lonenwa na na nani? Na nani? Na nani? Bwana alisemaje? Kwa ujumbe wa nani? Kwa ujumbe wa nani? Kwa ujumbe wa nani? Umeona huo mtindo wa Mungu, usimisi namna Mungu anavyowasiliana Bwana alinena kupitia mtu, unajua <laughs> Isaya, ukimwona naeza kamchukulia poa sana, alikuwa kawaida. Anasemaje mstari akisema? Eh, tazama bikira atachukua mimba naye atazaa mwana, nao watamwita jina lake Imanueli, yaani Mungu pamoja nasi. Ukisoma hapa mistari hii ya juu na chini ni kama vile kuna contradiction kwa sababu anasema mtamwita jina lake Yesu, malaika alisema hivyo. Nabii alisemaje? Mtamwita jina lake Emmanuel. What is this? Ngoja, nikusaidie leo ili uweze kuelewa uwele, huu utendaji neno pale utamwita jina lake Yesu inaeleza kazi atakayokuja kufanya. Arudia tena inaeleza kazi atakuja kufanya. Yesu ni ofisi ya kiutendaji wa Mungu ulimwenguni. Yeshua Kiebrania, Yeshua ambayo ni sawa na neno Yoshua. Yeshua maana yake The Lord is my Savior, au Bwana ni Mwokozi, au Bwana huokoa. The Lord saves. Yehova anaokoa. Ndo maana Yeshua. Yehova anaokoa, The Lord saves. Yehova anaokoa. Ndio Yeshua. Inaeleza utendaji wa Mungu kuokoa. Kwa tayari amebeba kazi yake pale. Niko sawa eh? Ko kazi yake kuokoa. Yeshua. Oh, Yesu ki Kiswahili tunavoita hiyo, lakini Yeshua ki Ebrania, Yosus ki Greek. Achana hiyo Yeshua, lakini neno Immanuel inafundisha hali hali, atakuwa na huyo Yeshua hali, state, hali, status au, au state, hali. Huyo huyo huyo Mungu anayekuja kuokoa atakuwa kwenye hali gani? Immanuel atakuwa nini Mungu, lakini kwenye nini? Mwili. Ndio katikati ya wanadamu. Kwa hiyo ni status yake, kwa nabii aliona Mungu katika mwili, akasema Emmanuel, maana yake nini? God in the flesh au God among men, Mungu katika mwili, incarnation. Kujim, kumwilishwa. Kumwilishwa, eh? <laughs> Kiingereza na Kiswahili, incarnation nini kwa internet ni kuchukua mwili si ndio? Kwa internet kuchukua mwili ni kujimwi kujimwilisha. Kwa Mungu, kazi yake ya uokozi au wokovu anafanya akiwa katika mwili kama mwanadamu. Kwa hiyo ndio maana watu wengi wanachanganyikiwa, watukisema Yesu ni Bwana au Yesu ni Mungu, kwa sababu inawasumbua ya kwamba alikuja katika umbo la nani? Mwanadamu. Kwa hiyo Emmanuel ni hali. Yesu ni ofisi au kazi. Kwa hiyo mtamwita nake jina lake Emmanuel. Hakuna sehemu yote aliitwa Emmanuel. Ndio maana ni hali aliyokuwa nayo, lakini sasa hivi hana hiyo hali. Iko sawa? Yesu bado yupo. Yuko, yuko mtaani. Amevaa mwili tena lakini Immanuel ni Mungu akiwa katikati ya wanadamu, maana yake lazima achukue umbo la mwanadamu, na ndo maana katika ukombozi wa mwanadamu unauona uhusika wa ubinadamu na uhusika wa Mungu. Unaona divinity na humanity zinakuja pamoja, unaona ubinadamu na uungu unafanya kazi pamoja. Narudia tena, ubinadamu na uungu, kwa maana ya Mungu amechukua mwili. Still, aliacha kuwa Mungu alipokuwa katika mwili? aliacha kwa Mungu? Hapana, alikuwa ni Mungu bado, lakini alikuwa katika L. L ni Mungu, L na Wachaga wanapenda kuongeza L kwenye majina ya watoto wao kwa sababu anajua Mungu ni L. Ina hakika Imanuel wengi watakuwa Wachaga na hakika, sababu anaongezeaga hata L kwenye mambo ambayo hayana l Fantaeli sabbu <laughs> mama alikunywa fanta wakati mjamzitaoaita, fantaeli sprite eli bora bwana, lazima eli yawepo <laughs> kwa sababu Imanuel <laughs> E, e manuel, Mungu katika mwili au katikati ya wanadamu, among men Umeelewa? Kwa Emmanuel ni hali, alafu ye, Yesu ni nini kazi? Kwa ili Yesu aokoe inabidi awe nani? Emmanuel. Tuko sawa? Eh? Tuko sawa eh? Kwa nabii aliona nini? Aliona hali ya Mungu katika ulimwengu. Uwe na uhakika wa, wa, <laughs> Wayahudi walitaka kumpiga mawe Isaya, kwa sababu kwa Wayahudi Mungu ni mtakatifu sana. Kumkuta mtaani, mtaa gani? Nazareti, hmm. <laughs> Nazareti, unaijua Nazareti? Mpaka wakasemezana kitu chema chaweza kutoka Nazareti, wala Nazareti, wala majua. halafu Nazareti katokea nani, nakwambia, kwenye ukombozi wetu Mungu amenyenyekea sana, mjue angebaki Bethlehem, jamani. Bethlehem maana yake nyumba ya mkate. Kama kwa kamwakwaaret haleluya! maona hiyo, umeona? <laughs> kuna kitu nakipata eh? kuna, kuna, kuna kitu kikubwa cha kujifunza kwenye ukombozi wetu. Nabii alisema bwana mwenye in fact, ukisema enda kwenye Isaya sasa Alafu kusome mistari kadhaa pale kwa Isaya. Isaya iko nyuma ya Mathayo kule. Isaya saba kumi na nne. Haleluya! Isaya ngapi? saba kumi na nne. Isaya saba kumi na nne. Isaya iko nyuma ya, Isaya iko mbele ya wimbo ulio bora. Unajua wimbo ulio bora hiyo ambayo vijana walio single wanaogopa kusoma, maana hakika wanaogopa maneno ya Mfalme Suleiman. <laughs> mara ya mwisho kusoma hiyo kitabu ni lini? au <laughs> nasoma, nimejifungia chumbani. Isaya saba kumi na nne. Eh, anasemaje hiyo saba kumi na nne Sinwa, kwa hiyo twende pamoja, kwa hiyo ehe, Bwana mwenyewe atawapa nini? Ishara. Sema ishara. Ishara. Aha, sema ishara. Ishara. Sema ishara. Ishara. Sema ishara. Ishara. Uh -huh. Tazama, bikira atachukua mimba, atazaa mtoto mwanaume, na atamuita jina lake Emanueli. Angalia, ni mtoto lakini ni Mungu, Emanueli. Hmm. Mungu anakuwa mtoto <laughs> monaaapo ta... Okay, ngoja nikuonyeshe kitu sehemu hapa kwenye Isaya tisa Isaya tisa mstari wa sita mstari mmoja unasema Krismasi: maana kwa ajili yetu tumepewa so, msoso mwanaume soma mpaka mwisho. Kwa maelezo ya Emmanuel yako kwenye sura ya tisa mstari wa sita anachambua Imanueli Mungu katikati ya wanadamu. Kwa anaonyesha kwamba Yesu alifanyika Mungu, alikuwa Yesu ni Mungu lakini alifanyika mwanadamu kweli. Na kuna mambo kadhaa tunaweza kujifunza hapa kwenye utendaji wa Mungu hapo. Tunajifunza tu tuone akili ya Mungu katika ukombozi, namna ambayo ni muhimu tukaitazama hili. Twende mstari wa sita kwenye sura ya tisa. Hey, Isaya, tusome kwa pamoja. Moja, mbili, twende? <tutu> turudia tena, maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa. Angalia neno mtoto pale, ni msingi. Mungu hawezi kuwa mtoto, kwa hapa tayari alikuwa amefanyika nani? Wanadamu. Iko sawa? Iko sawa. Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, pigia neno mstari, pigia mstari neno mtoto Akasemaje? Tumepewa mtoto mwanaume. Wangapi wanajua Mungu ana jinsia? Tayari huyu ni nani? Mwanadamu. Lakini usiishie hapo, tuene taratibu. Tumepewa mtoto mwanaume, pigia mstari neno mwanaume, na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake. Yes, hii inawezekana kwa Mungu na kwa wanadamu. Ufalme uko sawa eh? Uko sawa eh? Iko sawa eh? Yes. Lakini ufalme gani ni msingi, kwa sababu Yesu aku, akuakuwa ufalme wake haukuwa dunia hii. Kwa hapa inaweza ikawa kibinadamu au Mungu, tutaiangalia baadaye. Halafu nasemaje, naye ataitwa jina lake. Sasa haya maelezo ya jina ni kazi hapa. Kwa nini? Kwa sababu huwezi kuwa na majina yote mawili. Hata kama ningejua jina refu sana ile eti mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, this car, it will be the longest name on the earth. Mimi zamani nilikuwa na jina moja refu sana. Facebook nipo kwa inspirational speaker shemeji Adam is in tons success. Hapo ninyo nimepunguza nelaiki refu Okay, nasemaje? Naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu. Basically, hii tayari inahama zaidi ya kuwa binadamu wa kawaida. Iko sawa, mshauri. Kwa nini hayo wa ajabu? Alafu asemaje? Mungu mwenye nguvu. Naomba ufikirie, na mimi alianza na mtoto mtoto mwanaume, Mungu mwenye nguvu! Umeshatuchanganya kwa katika huyu mtoto, mtoto mwanaume, mshauri wa ajabu, mfalme ufalme uko begani mwake. Ni nani? Ni Mungu mwenye nguvu. Kwa ulipokuwa unakutana na Yesu mtaani, unakutana nani? Mungu mwenye nguvu, akiwa mtoto, mtoto mwanaume. Yeah. Iliwaambia mwanzoni utendaji wa Mungu ni kusimplify mambo kiasi kwamba Mungu anaapia mtaani kama mtoto mtoto mwanaume, na kumbe huyo mtoto mwanaume anapishana naye, ni nani? Mungu mwenye nguvu. Unapishana na gari la mshahara <laughs> wakati naenda kukopa <laughs> Imagine that, mtoto mtoto mwanaume, hiyo ndio Emmanuel. Mtoto mtoto mwanaume, Mungu mwenye nguvu, mshauri wa ajabu, mara Mungu mwenye nguvu. Haujashtuka? Ulikuwa unamwangalia Isaya unasema hivyo, manabii wanavutaka, how is that possible? Unaweza ukalamu Wayahudi kumpiga mawe yoha, Isaya ila ungekuwepo ungempiga risasi Ndio maana wakati mwingine unawalaumu Wayahudi, kwa nini wanafanya vile? Kwa sababu haujui, na hii lazima alipata ufunuo kwa kusoma vitabu vya nani? Vya Musa, ambao utaviangalia. This can only be a revelation, kwa sababu hakuwahi kuwepo Mungu mwenye mwili. <laughs> Hallelujah. Hallelujah. Ndio maana kuna mahali pa nini? Pa ufunuo wa kiungu kwenye elimu ya Mungu. Elimu ya Mungu sio kujaza tu kichwa. It has a revelation. Inabeba uhalisia fulani ambao watu wenye akili za kawaida intellect, wanaona it doesn't make any sense, haiwezi kuwa na maana yoyote. Wanaona ni nini? Ni upuuzi, lakini katika upuuzi huo kuna hekima ya Mungu. Kuelewa hekima ya Mungu kwenye vitu ambavyo akili inaona upuuzi inaitwa nini? Revelation ni kuona zaidi ya macho ya kawaida, ni ufunuo. Ni kuona na kukubali na kuamini zaidi ya kile unachokiona kwa macho au kile ambacho akili yako kikawaida inaelewa, sema no this must be something else. Haleluya, haleluya, yeah. Kwa tayari ameanza kuonyesha kwamba ya yeah, incarnation kuna um, kumwilishwa kwa Mungu hapa. Sababu naona mtoto, mtoto mwanaume, alafu ghafla Mungu mwenye nguvu. Huyo tuliyepewa ni Mungu mwenye nguvu. Kwa wakati Mar, ma, Mariamu anamnyonyesha Yesu, alikomnyonyesha nani? Mungu mwenye nguvu. Tulia mtoto, tulia mtoto, nataka maziwa, nataka maziwa, tulia mtoto, tulia mtoto. Sasa ili mtoto na lenye ili tulia mtoto kwa anajua ananyonyesha Mungu mwenye nguvu. Ina maana kama huyu mama alitakiwa kumlea Yesu vizuri, alitakiwa rudi Isaya. Unapomlea we makini, ndio maana alipomwambia haujui kwa ya kwamba ni saa kuwa kwenye nyumba ya baba yangu, mama akushtuka. Mama alipita notisi za Isaya pale. Ah, umeelewa? Hey, alipita kwenye notisi za Isaya. Kingereza umetumia My father's business, kingi kiswahili wameweka nyumba ya baba yangu, lakini ni kazi ya baba. My father's business. Tumeona mpaka tayari ameanza kuonyesha utendaji wake. Na ndo maana kwenye harusi ya Kana alianza kumtazama tofauti, ambie jamani eh, mkiishiwa msiwe na shida, kuna mtoto hapa, mtoto mwanaume ambaye ni Mungu mwenye Iko sawa eh? Akamwambia mama, saa yangu bado. Iko sawa kutayari, mama alijua ya kwamba huyu unayemlea <laughs> sio mtoto wa kawaida ni Mungu mwenye nguvu. Kwa Mungu alirahisisha communication, akaleta katika mwili. Maombi yangu kwenye kambi hii ni utoke na ufahamu moja tu uone Mungu anafanya kazi. You simplify your life kama Mungu, utasimplify mambo yako kama Mungu, na utajua namna ya kuflow na nguvu za Mungu vizuri, na utaona hizo nguvu zikihudumia bila kelele, bila vibe, zikifanya kazi na utaona matokeo kiungu ya kiflow That uvunuo ambao nataka utoke nao hapa, sema katika mazingira ya utulivu kama haya najengwa. Tuko sawa, eh? Katika mazingira ya utulivu kama seli najengwa, katika discussion mimi na mchungaji wangu au mimi na mwamini mwenzangu, najengwa. Iko sawa? Uanza kuona namna ambavyo Mungu ana simplify communication, mawasiliano anarahisisha mawasiliano anarahisisha utendaji. Shida ni kwamba Mungu alipokuwa anarahisisha utendaji watu walikuwa wanachanganyikiwa mtoto mtoto mwanaume Alafu, ndani kuna nini? Mungu mwenye nguvu isimplify unavyojiona, maana mm. unaweza kuona kwenye kioo ukaona sura yako. Ulipoiona sura yako ukaletewa mgonjwa ukakumbuka sura yako ukasema, mimi niweke mkono juu ya mgonjwa apate afya mimi? sababu hicho ni kiburi pia, si ndio eh? sababu kuna namna unavyojichukulia kinyume na namna Mungu anavyokuchukulia Amesema utaweka mkono juu ya wagonjwa na watapata afya. Kwa hiyo ni kiburi asema, ah, lakini jana sijasali nitawekaje mkono? Umeona navowaza, mona navowaza, unawaza. Kwa sababu unawaza nini, what you do unayofanya, kuomba, tutatakiwa kudumu katika kuomba, si ndio eh? Lakini aweza akaletwa mtu kwa sababu jana ulitoka kazini ukaanguka kitandani, hujamaliza hata ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, kuandika ripoti ukalala. Asubuhi mlangoni ameletwa mgonjwa pale, nasema jana nimelala bila kuomba. Kwa hiyo anasemaje? Naombeni kwanza niingie kwanza magotini. Uingie wapi? Unasikia amekufa, utafufua Umeelewa nachomaanisha ndugu zangu? Kwa anataka usimplify like kama unapo, yaani kama ambavyo unatakiwa una, una, una, like ka anavyokuona, ujiene hivyo hivyo, usiweke nini, usiweke makorokoro ma, ma, ma mengi, usijitafute zaidi ya Mungu alivyokupata. Narudia tena, usijitafute zaidi ya Mungu alivyokupata. Simplify. Simplify. Simplify. Simplify. Weza kuwa simple kabisa. Unaenda mtaani kuhubiri Injili, watu hawakwambia hatutaki mtu ahubiri mtaa huu. Mtaa huu ni wa Waislamu tu au wana nini tu? Hatutaki nini. Simplify. Unaongea kirahisi, hamna shida. Askofu mkuu kanisa letu katika jimbo hili anatokea kwenye mtaa. Simplify. Usiangali ha, oh, usivute kwanza. Sauti yako hiyo ndogo. Light <laughs> ungejua. Simplify. Simplify. Simplify. Simplify. Umemhubiria mtu injili, hata kusikiliza usita usivute, uone ndio upate kusema, no no no rest. Simplify, ndugu yangu. Umeikataa leo hii, ndio injili utairudia? Usimwache tu apite vivi, sema neno limkimbize. Afu, relax. Mwambie mwenzako relax. Eh, kwani kusema shingapi? Mtumishi wa Mungu Elisha alisemaje? Kesho panapo majira kama haya utauzwa ungo mzuri, na si nani akataja na bei? Alafu kaenda kulala, akasema ah, wana akida hata hmm, Mungu afungue mbingu <laughs> sasa hivi, maana yake mvua inyeshe sasa hivi. Kesho hatuwezi kuwa na unga. Wewe nishamaliza mimi, chochote kusema nshamaliza. Unajua, ukisema neno malaika wanalikimbiza hilo neno. Usifikiri usi kwa sababu ume simplify mwanamu sema, mwaka huu tunaenda kuikava Tanzania simplify, kila kanisa kila mkoa wa Tanzania tutakuwa na kanisa la mahali Simplify. <laughs> rahisisha, yanawezekanaje? <laughs> mambo haya unajibu kama kama kama nani? kama Mariam. kama malaika unasemaje? hakuna lisilowezekana kwa Mungu. Nafikiri malaika alikuwa Simplify. Anatikisika wakati anasema hakuna lisilowezekana kwa Mungu. Halo. Halo. Ndugu zako anakupigia kelele, oh, siku hizi umekuwa mlokole, unahubiri hubiri tu, unasema mtakuwa wote watumishi Simplify. <laughs> unaongea nini wewe? Kosa ni kwamba wamesikia ulivyosema, kitawawinda, kitawawinda. Haya maneno ni mazito sana, alafu unasema unaweza, kwa nasema kunakula epwa <laughs> Simplify, wewe si unajua ulicho nacho, kumbuka kwa ujumbe kwa nabii. Bwana alifanya nini? Alisema. Nabii hakuwa ng'ombe, alikuwa mtu kama wewe. Na ndio maana Biblia inatufundisha vizuri tujue kwamba watu wa mwanzo mpaka Malaki sio majui wamekaa hivi. No, no, anasema no, Elia alikuwa ni mwanadamu mwenye asili kama ya kwetu. Hii tunaonyesha kwamba ni watu kama sisi, ngozi kama hii ukifinya aso, ah bro inauba. Ni hao ndio wanaweza kuleta nini? Matokeo. Angalia, aliomba mvua ika nyesha, lakini amekwambia alikuwa ni mtu ambaye yuko kama wewe. Hiyo kwa Yakoba ataka kufanyaje? Usimplify, usione ningekuwa na weupe fulani hapa karibiana hapa nyuma ya hapa wewe. <laughs> no, no, no, no, simplify ongea na mtu hapa. Simplify. Simplify. Mungu mwenye nguvu <laughs> alikuwa lakini, kwenye nini, mtoto mwanaume, mtoto mwanaume. Wangapi wanajua Mungu yuko ndani yao? Kwa hiyo Mungu mwenye nguvu yuko ndani yako. Yesu wakati wanamtisha pale, wanamwona nini na nini nini, anawajibu makuhani pale, akasema mtaona majeshi ya malaika anaambia kabisa juu ya ufalme wake, ufalme wangu sio wa dunia hii wakija kwa mawingu. Na amekamatwa hivyo, yuko hivi, lakini hakosi cha kusema sema, watakuja ntaona pande zote. Unafikiri waliwaona? Yeah. simplify mwami kwa simplify, no more talk, lakini ni unajua unajua, Mkristo anatakiwa aweke maneno ya imani kwenye mazungumzo yake ya kawaida, si ndio eh? mazungumzo yake ya kawaida yajae imani ndio, anasema yajae neema, yajae imani, yajae imani. Kama kuna kitu unachokiamini Mungu anafanya kwenye kizazi chetu, maneno yako yajae haya maneno. kwenye talk ya kawaida yajae haya maneno, yajae haya maneno Siku hizi ah, watu wakioana, wa ndoa hazidumu. Ya kwangu itadumu. Mbona wana kiburi? ah, ah, namwamini Mungu kusema hivyo. Hujasema sawa sawa, na jitihada zako umesema, kwa sababu na imani kwa Mungu hiko sawa, iko sawa hmm. Mungu maji Mungu mwenye nguvu, lakini alikuja kama nini mtoto mwanaume. <laughs> Saha, aa, Mungu anakuja na jinsia ndio sasa, ashakuwa ni mtoto mwanaume, uwezo wa kifalme ulikuwa juu yake. Ni mshauri wa ajabu lakini nani? <laughs> Mungu mwenye nguvu, tuko sawa. Simplify, angalia Isaya anaposema pale asema anamwita nini? Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu. Em, tuende tena baada kusema nusemaje? <laughs> Kumbuka, ngoja tuende taratibu tena, tuanze kwenye mtoto eh? tumepewa sita, twende moja mbili, tuende. maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, tumepewa mtoto mwanaume na uwezo wa kifalme utakuwa begani mwake, naye ataitwa jina lake, shauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu A -a. Uisema mtoto eh, hmm. Kwa baba aafu, unajua kuna baba na baba, ni baba wa muda gani? Baba wa milele. Aliwahi kuwa mtoto, mtoto mwanaume. Baba wa milele akasemaje? Mfalme wa amani. Hii e description inaonyesha nini? Haya maelezo yanaonyesha nini? Incarnation ni Mungu akiwa katika mwili. Kwa, ni rahisi kupotezea mambo haya, kwa sababu angalia, kwa sababu ni mtoto, ni mtoto mwanaume, ni rahisi kupotezea mshauri wa ajabu, kwa sababu haonekani, kwa sababu ni mtoto, ni mtoto mwanaume, ni rahisi kupotezea Mungu mwenye nguvu, kwa sababu ni mtoto, ni mtoto mwanaume, ni rahisi kupotezea baba wa milele, kwa sababu ni mtoto, ni mtoto mwanaume, ni rahisi kupotezea mfalme wa amani kwanza kwa sababu amezaliwa kwenye chaos, kazaliwa wakati Israeli iko kwenye utumwa, hapo inaitwa mfalme wa amani. Kwa lazima ujue Mungu ameficha vita vitu vikuu kwenye mambo yanayoonekana kawaida. Ndio maana ulipookoka haukubadilika sura, lakini iliwekwa hazina ya thamani sana ndani yako, ambayo ni nini? Roho wake hiyo ni hazina ya thamani, Kristo ndani yetu tumaini la utukufu. Nafikiri ni Wakolosai 1:27 kama sio 2:27 saba. Kristo ndani yetu tumaini la utukufu, kwa katika vyombo vinavyoonekana vya kawaida, angalia natural. Ni, ni, ni, ni. ni vitu vya ni mtu wa asili kabisa, mtoto mtoto mwanaume mtoto mtoto mwanaume, lakini ni Mungu mwenye nguvu, ni Baba wa milele haleluya, haleluya. Ndio maana nitataka pia uwe makini. Ni rahisi kujichukulia poa, kwa sababu hauoni mambo yaliyoko ndani yako. Unaona vile unavyoona kwa nje, kwenye screen, kwenye kioo unajiona, ni binti wa kike, unamwona ni kijana wa kiume, unajiona ni mama au ni baba, mtu mzima tu lakini hauoni ya kwamba wewe unayo haki ya Mungu, wewe umetakaswa kwa dhabihu iliyo bora. wewe ni makao ya Roho duniani. Mungu anakaa ndani yako, muumba wa mbingu na nchi anafanya makao ndani yako. Unaweza usione vitu kama hivyo ukaanza kumiss big, kumiss sehemu kubwa. Kwa nini? Una, ni rahisi kuangalia upande wako wa nini natural ukasahau nini Supernatural. Ni rahisi kabisa, ni rahisi kuona upande wako wa asili ya ubinadamu ukasahau asili yako katika roho, which is ukisoma hiyo. Mtoto mtoto mwanaume, kinachokupa nguvu wewe ni nini pale, kinacho kinacho kwenye maana pale? Sio mtoto mtoto mwanaume? Ni mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, baba wa milele, mfalme wa amani, lakini amekuja kama nini? Mtoto mtoto mwanaume. Bwana mwenyewe atawapa ishara, tazama bikira hatachukua mimba. Hiyo tu tayari kuna ubinadamu mwingi. Naye atamzaa mtoto mwanaume, naye mtamwita jina lake nani? Imanueli, Mungu yuko katikati ya wanadamu. Stres iliyokuwepo Yerusalemu wakati Yesu alipozaliwa na mpaka anakufa ni nini? ule urahisi wake na mambo anayoyasema kwenye Luka nne kumi na nane pale alipoingia hekaluni akasoma akisoma mpaka ishirini pale aliposoma kile chuo cha nabii Isaya ambaye ilikuwa ni Isaya sitini na moja Roho Bwana yu juu yangu kwa sababu Bwana amenipaka mafuta kichwani pangu. Alisema akiwa na miaka thelathini yanki kijana <coughs> akasema maneno haya yametimia leo hii. Ghafla, sikiliza vizuri, ghafla wakaanza kutazama umbo lake <laughs> wakaanza kumjaji familia yake, wakasemaje? Huyu sio umbu lake, huyu sio nani ambaye ni ndugu yake, ni, ni mtoto wa seremala. Na umeona unachokuja eh? alo mona binadamu tunavyo miss, kwa sababu tayari amesema mambo haya yametimia leo hii. Ghafla wakarudi nyuma wakata... labda tusome, wakatazama jinsi alivyo kawaida, wakapoteza supernatural asili ya mbinguni. Sio sisi tunateseka na hiyo Wayahudi waliteseka, alipoingia hekaluni akasoma hiyo Luka nne. Haleluya, wangapi cha kuwasaidia hapa? Akaingia kwenye akaingia hekaluni pale na, na ametoka kufunga na kuomba pale, alafu anasemaje 18. In fact, 17 anasemaje? Akapewa chocha nabii Isaya, akakifungua chuo, akatafuta mahali palipoandikwa. <laughs> Roho wa Bwana yuju juu yangu kwa maana amenitia mafuta kuhubiri maskini habari njema, amenituma kuwatangazia wafungwa kufunguliwa kwao. Hiyo ni kazi ya Mungu mwenye nguvu. Eh? Ni kazi ya baba wa milele. Ya, ni kazi ya mfalme wa amani. Ya, ni kazi ya mshauri wa ajabu. Lakini ana umbo la mwanadamu. Anasemaje? Amenituma kuwatangazia wafungwa kufunguliwa kwao na vipofu kupata kuona tena. Ha, ha, ha. Na kuwaacha huru waliosetwa na kutangaza mwaka wa Bwana uliokubaliwa. Mambo mazito sana. Ishini, anasemaje? akakifunga chuo akamrudishia mtumishi akaketi, na watu wote waliokuwa katika sinagogi wakamkazia macho. Najua kuna sababu kadhaa kwani wamemkazia macho baada <laughs> <Azumaji. laughs> ya kusoma mstari huu, lakini akaanza kuwaambia, akaanza kuwaambia kwa, anatoa maelezo yalichokisoma, anasemaje? Leo maandiko haya yametimia masikioni mwenu, ni sawa na kusema maandiko haya yananihusu mimi. Siku zote wanasoma kwa habari za Mesia atakayekuja au Masihi atakaye kuja, yeye alisoma kama Masihi aliyekuja tayari. Pay attention to this, angalia mstari wa ishirini na ishirini na mbili, wakamshuhudia wote. Angalia ushuhuda hao, wakistaajabia maneno ya neema yaliyotoka kinywani mwake Angalia, badala ya kubaki na maneno ya neema aliza kinywani mwake na kumpokea, kumwamini, waponywa, wakasema huyu siye mwana wa Yusufu. Tunarudi tunaidukanye nini? Binadamu wake na huku hawana stori ya kwamba <laughs> Bikira alichukua mimba kwa Roho Mtakatifu, ndio kabisa, wawachanganyikiwa huyu siye mwana ya, yus, wa Yusufu. Akawaambia, angalia, hapana shaka mtaniambia mithali tabibu, jiponye nafsi yako. Mambo yetu uliyosikia kwamba yametendeka Kapernaumu, ya tena ka hapa hapa katika nchi yetu mwenyewe. Ami nawaambia kwamba hakuna nabii mwenye kubaliwa katika nchi yake mwenyewe. Alitumia maneno haya ambaye ametumia pia kwenye Marko sita alipoenda kwao, namna ambapo waliacha kutazama upande wa supernatural upande wa kiungu upande wa mambo mazito, wakaangalia mambo ya kawaida. Wajua ni rahisi sisi binadamu ni rahisi kumtazama mchungaji wako kama binadamu wenzako si ndio? Eh, au kiongozi wako aseli, kama ukasahau ya kwamba pia sio binadamu wa kawaida, huyu ana roho ya Mungu. Ni rahisi kwa sababu ukiamua kumjaji kama mwanadamu, judgment inakaa hukumu inakaa vizuri kabisa, si ndio? Maana jana mlikula wote wali akacheua, iko sawa? Ni rahisi sana kufall kwenye ubinadamu. Kwenye, kwenye Marko sita. Halafu nitakuonyesha kitu cha kusaidia hapo. Marko sita. Angalia. Na ndio maana ni vizuri kujilinda na familiarity. Familiarity ni mazoea. Tuzoeane lakini tusisahauane. Si kama Kiswahili kimekaa vizuri. Maana usinisahau mimi ni nani? Nacho maanisha. Eh, tuzoeane lakini tusisahauliane. Kiswahili fadhali nini hapa? Yaani we can be familiar but never forget who we are. Tatafuta dictionary huko. Kwamba naweza nikazoeana naye lakini natakiwa ni jua ya kwamba kwenye huyu mtu nawezea naye pia ni mwana wa Mungu, ni mtumishi wa Mungu. Umeelewa, si ndio, eh? Ni raia wa mbinguni, ana Roho wa Mungu, Mungu anakaa ndani yake. Umeelewa maana yake? Kwa walipofika nyumbani kwao <laughs> wamemfahamu sana tangu wakiwa mdogo, waliomfahamu sana ndio wanapata tabu. Halo. <laughs> akatoka huko, mstari wa kwanza. Akafika mpaka nchi ya kwao, wanafunzi wake wakamfuata, na ilipokuwa Sabato alianza kufundisha katika sinagogi. Wengi waliposikia wakashangaa, wakisema, huyu amepata wapi haya? kwa issue ni okay. Pale watu wananiambia, wanauliza maswali, huwa watu kama wao siwajibu. Na kuna mmoja juzi ni nilimpush, nimwambia ni achana mimi Yesu akwaye kujibu. Amepata wapi hayo, na mimi sijibu. Asa, e, he, apostle niambie, yani ilikuwa kwaje ukajua hii kweli? Yani wewe unasikiliza chakula, unaweza ilikuwa kwaje? Kula kwanza ushibe. Wewe hiyo ni njaa inakusumbua, kula ushibe. Angalia wa, waliposikia wakashangaa wakisema, huyu amepata wapi haya na ni, ni, hekima gani hii aliyopewa huyu? Muona maneno huyu huyu huyu hizi huyu huyu, sio nzuri hizi, ni huyu huyu ni nani? Ni nini hii miujiza mikubwa aliyotenda kwa mikono yake huyu? Uh, si uh, yule seremala, mwana wa Mariamu <laughs> na ndugu yake Yakobo na Yose na Yuda na Simoni? Wameonyesha kwamba ni mtu wa kawaida sana, ili wasipokee tena mambo ya roho. <laughs> Hatuna mjua mzee wake ni mseremala. Mzee kwanza alinirusha hakunipatia kitanda changu mpaka leo. Angalia, wanajikwaza wasipokee kitu cha kiungu, wasipokee kitu cha thamani ambacho Mungu alikuwa ameweka na kuambia. Wengi wanajikwaza na Injili kwa sababu tunaisimplify kuonyesha kazi ya Mungu peke yake. Wanataka kuwa na vibe fulani Angalia hapa, akasema, akamwambia, wakajikwaa. Yesu akamwambia, nabii akosi heshima isipokuwa katika nchi yake mwenyewe na kwa jamaa zake, jamaa zake na nyumbani mwake, wala hakuweza kufanya muujiza wowote huko isipokuwa aliweka mikono juu ya wagonjwa wachache akawaponya. Angalia neno hakuweza kufanya pale, haimaanishi aliishiwa nguvu. Umeshaelewa tatizo juu shida ni kwamba mtu ambaye amekushusha kwenye nafasi ya mtu wa kawaida, utapokea nini kwake? Ukawaida, namna ulivyompokea ndicho unachopokea. Tuko sawa eh? Tuko sawa eh? Kwao amemuona ya kwamba huyu ni mtu wa kawaida. kwa, a, a, unajua wakati mwingine kama mchungaji huwa anajifunza kuangalia namna ya kuhudumia watu. Kuna mtu anaweza akupigia simu, lakini kwa kweli hatafuti msaada wa kiroho kwenye anachokuuliza Umeelewa alafuswada eh? Eh? a no. Kwa kwanatakiwa ujue pia. <laughs> Kwa hiyo alichukulia nini? Alichukulia kawaida kabisa. Ni nini hiki akufanya miujiza mingi huko kwake kwao? Angalia mstari wa sita, ameeleza kwa nini akufanya. Mstari wa sita, akastaajabu kwa sababu ya kutokuamini kwao kwa kutokuamini kwao ni pale ambapo wamemchukulia kikawaida. Unajua, kumchukulia mtu kawaida kwamba mwanaume, kumwona kwamba huyu ni mwanamke au huyu ni mwanaume au ndugu yake fulani, haihitaji imani; ila kumuona kwamba huyu ni mtumishi wa Mungu, huyu anaweza kaweka mkono juu yangu nikapona, ni nani? Ni nini? Ni nani nini nini, imani. Na kwa sababu unaamini ndani yake, nabeba nini? Heshima. Maana heshima yake nini, namna unavyomchukulia kwa Yesu ilikuwa ni rahisi kwa kumchukulia poa kwa sababu wanamfahamu. Kwa katika utendaji wa Mungu lazima ufunguke macho, usiwe kama Wayahudi kwa sababu umemwona katika mwili, basi unaona hana kitu anachoweza kufanya. Kwa lazima tujue kwamba Mungu anao utendaji wake. Tuko mpaka hapo eh? Ndo maana alizunguka akifundisha. Sehemu mojawapo ya kufundisha ni kufanya nini? Ni kutengeneza imani kwao, imani kwao. Tuko mpaka hapo eh? Ya, kwa Yesu alikuja kwa sababu gani? Bona kwa Mungu ana, ana communicate na sisi katika ujio wa Yesu Kristo. Mungu anatufundisha kitu kikubwa katika ujio wa Yesu Kristo. Kwa turudi kwenye Mathayo moja Turudi kwenye Mathayo moja. Kwa hiyo Mathayo mwenyewe ametoa ushahidi wake kwenye nini, kitabu gani? Isaya. Isaya mwenyewe tumeona mistari kama kadhaa kwenye sura ya mbili, sura ya saba na sura ya tisa akieleza bila mashaka ya kwamba Mungu atakuwa katika mwili iko sawa, eh? Kwa maelezo yake tumeshaelewa, tumeshaelewa Hishu ni kwamba yeye mwenyewe ameyatoa wapi hayo? Ina maana kila nabii unayomsoma kwenye Agano la Kale ni mwanafunzi wa nani? Kwanza wa Musa, wote ni wanafunzi wa Musa. Ndio maana walikuwa wakizinukuu sheria za Musa. Je, Musa amewahi kufundisha juu ya Mungu kuchukua mwili? Tena tharatibu. Aleluya, aleluya Kabla tujaenda kwa Musa, turudi Yohana moja. Fungua Yohana moja. Yohana moja moja. Umefika? We, hewe, mm. Tuko pamoja mpaka hapo eh? Tusome hapa halafu twende mahali. Matayo Mar Yohana mmoja inaanzaje? moja moja Hapo mwanzo kulikuwa kulikuwako na neno, naye neno alikuwa alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Huyo hapo najua neno, huyo hapo inaonyesha kwamba sio kitu eh? kwa neno kama kitu, hapana. Huyo mwanzo alikuwa alikuwako kwa Mungu, vyote vifanyika kwa huyo, wala pasipo yeye hakufanyika chochote kilichofanyika. Ndani yake, ndani yake ndimo ulimokuwa nini, uzima, na ule uzima ulikuwa nuru ya watu. Tayari anachambua mwanzo eh? Nayo nuru yang'aa gizani wala giza aliku sita. Palitokea mtu ametumwa kutoka kwa nani? Kwa, Mungu, nani? Kwa, ushude, ili ili... Kwa, kwa nani Mungu, jina lake nani? Yohana. Huyo alikuja kwa ushuhuda ili aishuhudie ile nuru, wote wapate kuamini kwa nani? Kwa yeye sawa, kuamini eh? kwa kwa yeye. Huyo hakuwa ile nuru, Yohana huyo bali alikuja ili aishuhudie ile nuru. Kulikuwa ako nuru halisi. Ametumwandisha SUV ametumia capital N, herufi kubwa N. Nuru halisi amtoe nuru kila kila mtu akija katika ulimwengu. Iko sawa eh? Alikuwako ulimwenguni, hata kwa yeye ulimwengu ulipata kwako, wala ulimwengu haukumtambua. Kumi na moja alikuja kwake wala walio wake hawakumpokea. Kumi na mbili, bali wote wali, waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika nani, watoto wa Mungu, ndio wale walioaminiwa nani jina lake, ehe, waliozaliwa si kwa damu wala si kwa mapenzi ya mwili wala si kwa mapenzi ya mtu bali kwa Mungu. Maana yake hii ni supernatural, si kawaida eh? Naye neno ambaye amesema kule juu ni Mungu alifanyika mwili, inakubaliana na Mathayo moja. Neno ambaye ni Mungu alikotoka mwanzo, hakuna kilichofanyika isipokuwa kwa yeye Amefanyika mwili au alifanyika mwili? Sasa tunaweza so, kufanya majadiliano kidogo ya kufanyika mwili, ni kufanya nini hapo. Na neno mstari wa kumi na nne, na neno alifanyika mwili akafanya nini? Akakaa kwetu. Neno alifanyika kwanza, sio ajali. Wangapi hapo wamefanyika mwili? Amna aliyefanyika mwili hapo, wote tumezaliwa Neno alifanyika neno la Kigiriki ginomai. G-I-N-O-M-A-I. Mtumishi ameanza vigiriki vyake. Usijali, nitaacha. ginomai. G-I-N-O-M-A-I. AI kwa mwishoni. ginomai. Ginomai inatumika kwa maana ya becoming by choice, ni kuwa kwa kuchagua Sio ajali, mimi sija ginomai kwenye mwili, wala sikuandika barua, wala sikupanga nizaliwe na mama yangu. Kwayo mimi sija-, sija, sija incarnate, sikuwa kwenye roho nikasema nataka niwepo Tanzania kwenye mwili. Pengine ningechagua Tanzania, pengine ningechagua Uganda. Nani ajuae? Nani anajijua kabla hajaja kwenye mwili? Yaani, <laughs> nipo ni mwangalia yule mama nikampenda, nanataka ni kutokea kwenye yule mama <laughs> nikajikuta pa nimezaliwa na kokoya niko pa sasa. Mama, ingekuwa sio mimi nimekuchagua wewe. <laughs> Sijui ningetaka nizaliwe na mama Michelle Obama, lakini nimezaliwa na wewe. Nishukuru, nimekuchagua upo <laughs> tu kazi yako hapa duniani ni kutambua nini, mapenzi ya Mungu ya kuwepo, sio ya kuzaliwa na nani. Unapambana na laana za ukoo, inawezekana ni ukoo uliozaliwa wewe. Shida yako hauko kwenye mapenzi ya Mungu, ndio maana unawaza laana za ukoo <laughs> na no. Angalia, ginomai ni kufanyika by choice, na ndio maana neno la manabii limetumika ni neno amefanyika mwili, neno amefanyika mwili akakaa kwetu. Neno akakaa ni la msingi sana kwenye discussion yetu. Neno akakaa, baada ya tuliangalia ilivyotoka, tuko tayari twende ndani kidogo. Neno akakaa Kiingereza ametumia neno, dwelt among us. Ni neno la Greek skeno. Akakaa, skeno. Skeno, inakupa spelling zake S K E N na S K E N O mbili mwishoni. Skeno. S K E N O O. Skeno. Skeno. Skeno. Skeno ilikuwa inatumika pale ambapo unaweka hema mahali, tabanako, to fix ones tabanako, ni kuweka hema mahali tayari. Ukishaona neno tu tabanako, kuweka hema mahali tayari, unajua nani ametumia msamiati huu? msamiati wa hekalu au kujenga? no, no. kujenga hema ni msamiati wa nani? kwa kwenye msamiati wa Musa, kujenga hema ya kukutania kulikuwa na ujumbe wa Mungu kuja katika mwili halo. Kwa Yohana, alipokuwa anachambua tutokea mwanzo, ina maana alipita, kutoka si ndio? akaja akataba nako pamoja, mimi na konkodensi yaki ya Kinanii ya Kiebrania Kinani, ki, ki, ki, na Kigiriki, kwa naweza nikatafuta hilo neno limetumika wapi kwenye lugha ya Kiebrania, kwa hilo hilo neno kitafuta Kiebrania chake ni lile alilotumia Musa kwa maana ya nijengee, nitengenezee hema hema kwa maagizo ya kutengeneza hema ilikuwa moja, ni jambo lilotokea kweli lakini, na mbili, kulikuwa na unabii wa Kristo kuchukua mwili ulimwenguni, Mungu kuja katika mwili. Kwa kama Yohana, Isaya amepata ufunuo kama Isaya amepata ufunuo, unajua amepata ufunuo kwa nani? Kwa Musa. Sasa hakuna ufunuo unaotokana na akili ya hewani, akili mnemba no, aitoke hewani Ufunuo unatokana nini? Neno la Mungu, ambapo nabii alikuwa ana akasema ya yeah! Hili jambo lazima litokee, ko anaposema bikira atachukua mimba, anaposema Mungu mwenye nguvu, ambayo ni mtoto mwanaume mwenye uwezo wa kifalme begani mwake, alikuwa anatoka wapi? Kwa Musa. Hiyo tunaipata wapi? Kutoka sura ya ishirini na tano. Tuko mpaka hapo eh? Tuko twende kutoka ishirini na tano. Nitakuonyesha misari kadhaa pale kwenye kutoka amtae kutoka kwenda kutoka tukisoma hii kutoka tutaenda kuomba kidogo kutoka sura ya ishirini na tano Wangapi wanajua ya kwamba sisi ni hekalu la Mungu au mahali ambapo Mungu anakaa? Kwa hiyo sisi na wenyewe tunaweza tukawa hema ya Mungu ni, ni, ni si ndio? Kwa maana ya kama Mungu anaweza, unajua niliwaambia hivi lengo la Yesu kuchukua mwili yenyewe ni kutuonyesha kwamba Mungu anaweza kaa ndani ya mwili wa mwanadamu na akafanya kazi ulimwenguni. Kwa hiyo ujasiri ya kwamba Mungu anakaa ndani yetu inawezekana kwa sababu Yesu aliwahi kuwa na Mungu aliwahi kuwa mwili duniani na akafanya operesheni zake duniani. Kwa basi kale Yesu alifanyika hekalu la Mungu ulimwenguni, mahali ambapo Mungu anakaa, ili na sisi tujue ya kwamba hata sisi tunaweza kuwa hekalu la Mungu au hema ya Mungu ulimwenguni, mahali ambapo Mungu anatembea na kufanya kazi ulimwenguni. Kwa hiyo ujio wa Yesu katika mwili unatufundisha mambo mawili. Jambo la kwanza, Mungu alikuwa katika mwili ulimwenguni. Namba mbili, katika ukombozi, Mungu anaweza kukaa ndani yetu. Kwa wangapi wanajua sisi ni watakatifu kwa sisi tunaweza kama mahali patakatifu ambalo Mungu anakaa, si ndio? Sindio? Wajua Yesu alikuwa mtakatifu. Kwa Yesu alikuwa ni mahali patakatifu ambapo Mungu alikuwa anakaa. Kwa hekalu na hekalu na hema ya kutania ni nini? Ni mifano ya kuonyesha kile ambacho Mungu alikuja kufanya katika Kristo, katika mwili wake na ndani yetu katika ukombozi. Narudia tena. Katika mwili wake Yesu alisemaje, libomoeni hekalu hili, akiwa anajizungumzia yeye mwenyewe, alafu nitalijenga baada ya siku tatu, Yohana 2:18-22. Kwa hekalu ambalo Yesu alilijenga baada ya ufa kwake ni nini? Ni kwamba Mungu sasa anakaa ndani ya mimi na wewe, au waliokombolewa. Lakini kabla ya jafa alisemaje, niko peke yangu hekalu la Mungu limwenguni, alisemaje Chembe ya ngano isipoanguka inakaa hali hiyo hiyo peke yake, lakini ikifa na kuoza, alipaswa Bwana nini? Kupata mateso, kufa, siku ya tatu anafufuka. Ikifa na kuoza, inafanya nini? Inazaa mazao mengi. Alikuwa mwana pekee wa Mungu, tunaitwa nini? Wana wa Mungu, kama yeye. Ziko sawa? Ndio maana asemaje? Haoni haya kutuita ndugu zake. Lakini ndugu yetu alitangulia kufa na kuvuka, katika ufufuo wake tukapatikana wengi. Chembe ya ngano ilianguka, ilikufa, ilioza, ilizaa mazao. Yako wapi? Kwa kama ile chembe ilikuwa ni mahindi, haya ni nini? Kama ilikuwa ni ngano, haya ni nini? Kwa kama Yesu alikuwa hekalu la Mungu limwenguni, lilipobomolewa shetani alifurahi kwamba amebomoa hekalu moja. Hekalu moja lipo, lipo end, enda chini likazaa nini. tuko sawa eh? mahali pamoja patakatifu palipoanguka pakazaliwa mahali pengi patakatifu ambao ni nani? Ndio maana baada ya Yesu kata roho pazia la hekalu lilipasuka kuonyesha kwamba that was just a figurative of my body, mwili wangu ilikuwa lugha ya picha. Kwa katika ufufuo wa Yesu Kristo tunasemaje Amekuwa ndugu yetu au tumekuwa ndugu zake. Amekuwa baada ya ufanatuwaji, anaitwa nini? Mzaliwa wa kwanza kutoka kwa wafu. Halo, na sisi tunafananishwa sawa sana na yeye. Nafikiri Yohana Paulo andiani kwenye Warumi ngapi? Warumi nane kuanzia ishirini na nane ishirini na tisa pale mpaka thelathini tumekuwa conformed Into the image of his dear son. Tumefananishwa na mfano wa nani? mwana wake. Ina make sense? Ina make sense? Kwa tunaposoma hapa tunaona ya kwamba ilikuwa ni sharti hekalu moja livunjwe ili mahekalu mengi yatengenezwe, hema ya kukutania moja iharibiwe ili hema za kukutania ziwepo nini? Nyingi, Mungu ajitanue kuwepo ulimwenguni kupitia sisi. Ndio maana baadaye utaona kwa nini tunahubiri Injili ili kutanua ufalme wa Mungu au mahali ambapo Mungu anakaa ulimwenguni, maana yake idadi ya watu wengi, watu kama mchanga, watu kama nyota za mbinguni, wakaliwe na roho wa Mungu, wafanyike wana wa Mungu, wae wengi ulimwenguni. Iko sawa? Sa mpango wa Mungu sio mwana mmoja, wana wengi Sio hekalu moja heka, mahekalu mengi. Ndio maana hekalu la Yerusalemu watu wanafikia, wanaweza kulijenga, watahangaika sana, wakati mahekalu tuko hapa tayari. Mungu atataka kujenga tena hekalu Yerusalemu? Oya, yoya, oya, oya, oya, oya, na mahekalu tayari tuko hapa. Ni uni tu, kwa sababu pazia la hekalu lipasuka. Mbona walishona tena? Wayahudi wachezea wakashona tena kama kawaida, nisikize vizuri. Kama kawaida, kila kitu ambacho kilikuwa ni ishara lazima kibomolewe. Niweke Biblia hapo chini. Kila kitu ambacho kilikuwa ni ishara ya ukombozi lazima kibomolewa. Unakumbuka nyota wa, nyoka wa shaba? Unajua baada ya nyoka wa shaba baadaye walianza kuabudu, sababu mara nyingi wa Kristo huwa wa Kristo tu, wanadamu wanapenda kuabudu vitu walivyotumia Mungu kama mifano Unajua, hema ya kukutania ilikuwa ni mfano, ila watu walianza kuhisi hiki ndio kila kitu. Ilipokuwa improve na Suleiman, ikaitwa nini? Hekalu. Hekalu akaona fiba, ni kila kitu ulikuwa ukisema viba, ni afadhali umtukane Mungu kuliko tukana hekalu. Maana yake hekalu ilikuwa na nguvu kuliko nini? Kuliko nini Mungu. Kwa tayari inakuwa nini, ibada ya sanamu kwa nyoka wa shaba mfalme mmoja baadaye kwenye kitabu cha Wafalme nafikiri, kama sio Mambo ya Nyakati, alionekana amekuja kufanya mapenzi ya Mungu kwa kubomoa yule nyoka wa shaba. Kwa nini? Symbols must be destroyed. Sasa hivi, Wakristo kuna simbol moja wanahangaika nayo sana. Mm, maji mengi inawatesa, inawatafuna <laughs> Hiyo hiyo ina kipengele chake hicho, ishara zinawasumbua kwa nini? Kwenye ishara utaona utendaji wa Mungu, lakini ishara sio jambo lenyewe. Ishara ni kukuelekeza kwenye tukio lenyewe, si ndio? Eh, kwa hema ya kukutania, hekalu, nyoka ya shaba, sa, n, safina ya Nuhu, vyote ni vi, vi, vi- ni ishara za kuonyesha kitu ambacho Mungu alikuja kufanya katika Kristo, na kama ni katika Kristo iko uhalisi yako kwa wapi? Tupo, mna amani na mimi au tumeshaanza kugombana? Mbona wengine waitiki, mko sawa? Hey, ili nijue napigana vita gani? <laughs> Hey, niruke hapa au nipite hapa? <laughs> Tuelewana, watu wa Mungu? kwa hiyo hiyo nimesema ni, ni hiyo. Kabla ya kusomea, Kutoka ishirini na tano, tuende Kutoka ishirini na tano, alafu tupite shwa, tukaombe maombi fulani hapa. Ishirini na tano, nasemaje? Bwana akanena na Musa, waambie wa na waisraeli kwamba wanitwalie sadaka, kila mtu ambaye moyo wake wampa kupenda atatoa kama mpaka sadaka sadaka tutakopokea mikononi mwao ni hii dhabihu dhahabu na fedha na shaba na nyuzi za rangi ya samawi na za rangi ya zambarau na za rangi nyekundu na nguo za kitani safi na singa za mbuzi na ngozi ya kondoo waume zilizotiwa rangi nyekundu. Mambo mazuri mazuri eh? Na ngozi za pomboo na miti ya mshita mengine hatuyajui jamani, hmm. Hmm. Na mafuta ya ile taa na viungo vya vya manukato kwa yale mafuta ya kupaka na kwa ule uvumba wenye harufu nzuri, vito vya shohamu eh, na vito vingine vya kutiwa kwa ile naivera na kwa kile kifuniko kifuani. Mstari wa nane, naomba somo wetu, mstari wa nane. Na wanifanyie nao, sore nao, na wanifanyie wapi patakatifu. ah. Mungu anataka mahali pa kukaa. Kwamba alikuwa analala wapi? Porini. Haya nimesoma wakati Daudi <laughs> <laughs> <laughs> anatangaza ile hekala anasema Bwana Mungu yuko hapa mahali pa kukaa na hizo za yeye yuko atafuta mahali pa kulaza kichwa. <laughs> <laughs> <laughs> Solomoni, Solomoni, nashukuru sana. Niko hapa porini mimi. Yaani nimechoka sana. Akalao hapa hekalu, alaza kichwa chako. communication ni mawa ni Mungu anako, ana anazungumza kitu. Usipoelewa mazungumzo unaweza kaishia kujenga Mungu, nimejenga kanisa njoka huku. Njoka madhabahuni hapa. Kuna mtumishi mmoja namheshimu sana. Ila vale kaniacha wewe. Akajenga pale madhabahuni, akaeka la kiti kabisa kikubwa, Mungu akae. Kwa wakati ibada, mimi sikae kiti cha Mungu. Mungu anakaa pale. <laughs> Hapa nazungumzia hapa made in Tanzania. Na wengine wakajenga kama hema ya kukutania kabisa, sio hema ya kukutania. Lile sanduku la <laughs> agano likawekwa pale mbele. Yehova. Yehova. Tusikie kutoka mahali hapa. Kwa sanduku la agano. Hapo icho kitu ya weka kama pale. Hakuna mtu aliyekaa. Kwa hiyo inabidi we imagine, angalia imagination. We imagine hapo kifika kanisani, Mungu atakuwa amekaa pale na we ni boksi tupu bala. Kwa ukipata shida nyumbani huna Mungu, mpaka ujawapi kanisani, mwambie umekaa amka, bala simama kwenye kiti chako cha enzi. Symbols hizi ni lugha za mawasiliano sio kitu chenyewe kwa Mungu huwa ana haraka, atatumia lugha ambayo watu wakati huo wataelewa, hata kama ni kidogo. Huwa ana haraka, atatumia hekalu, atatumia ni, hata kama itagharimu mamilioni, cha muhimu awasilishe ujumbe wake kupitia utamaduni mnaoulewa. Ndo maana kuna mahekalu mengi, kuna mahema ya kutania. Unaona hayo, hizo ni lugha za mawasiliano ya Mungu kuleta ujumbe wa ukombozi wa mwanadamu, na wakati mwingine itagharimu gharama nyingi sana. Tuko, tuko pale tusome mstari wa nane pamoja, nasemaje? yeah. Nao wanifanyie yeah. patakatifu hi eh, ili nipate kukaa kati yao. Umeelewa? Sasa mstari wa tisa nasemaje? yeah. Sawa sawasawa, na haya yote nikuonyeshayo, angalia mfano wa maskani na mfano wa vyombo vyake vyote, ndivyo mtakavyovifanya. Mfano ina maana kuna kitu ambacho Musa alikiona lakini akajenga kitu kama mfano wa hicho kitu. Kwa hiyo hema sio kitu chenyewe, hema ni mfano wa kitu halisi. Iko sawa eh? Iko sawa. Twende mstari wa 40, kwa kwawaka meza weka kerubi weka nini, twende mstari wa 40. Kutoka 25 hadi 40. Anasemaje? Nawe angalia ya kwamba uvifanye kama mfano wake ulioonyeshwa wapi? Mlimani. Kwa hiyo Musa alikuwa anajaribu kuwasilisha alichokiona wapi? Mlimani. Okay. Akija akasema nimemwona Mungu amechukua mwili. Kaja ulimwenguni unawaambia Wayahudi. Angalia, unifanyie patakatifu nipate kukaa kati yao. Paulo anasemaje? Kristo ndani yetu tumaini la utukufu. Kwa utukufu wa Mungu, kwa mahali ni kwa ndani ya mtu, ni kudhihirika katika mwili, kwa utukufu wa kwanza. Mungu amechukua mwili akaonekana, na ndio maana Yohana anaita nini? Utukufu kama wa mwana pekee, ametoka kwa Baba, amejaa neema na kweli. Akasema hakuna mtu yeyote aliyewahi kumwona Mungu wakati wowote. Mungu mwana pekee ndiye aliyemfunua. Kumfunua pale ni neno la Kigiriki exegomai. Exegomai maana yake nini? Ni kuonyesha kitu katika ufahamu kamili na thabiti, ya kwamba nikisema namjua baba yako, maana yake naweza kumwelezea kwa vitendo vyangu. Huo ndio ufahamu wa exegomai. Nikuonyeshe kitu. Kwa mfano, ukisoma huo mstari wa Yohana Yohana 1:17. Ukisoma kwa TKU wamerahisisha sana. TKU wamerahisisha kwa lugha ambayo anamwonyesha kwamba huyo Yesu ni nani aliyechukua mwili akaja kwetu. Tutasoma mistari hiyo miwili, 14 Yohana 1:14 na Yohana yo kumi na nne inasemaje? TKU nasoma tafsiri ya kusoma kwa rahisi nasemaje? Neno akafanyika kuwa mwanadamu. Unaona ilivyo rahisishwa eh? Neno akafanyika kuwa mwanadamu, akasemaje tena, eh? Na akaishi pamoja nasi, akasemaje, tuliona ukuu wa uungu wake. Amesema ukuu wa nini? Uungu wake katika mwanadamu Utukufu alionao mwana pekee wa Baba. Twende kumi na nane. Hakuna aliyewahi kumwona Mungu isipokuwa mwana pekee yake, angalia, ambaye yeye mwenyewe ni Mungu. Mbona maneno haya, yeye mwenyewe ni Mungu. Akasemaje? ametuonyesha jinsi Mungu alivyo. Akasemaje? yuko karibu sana na Baba, ndio maana pale kifuani kiasi kwamba tunapomwona tumemwona Mungu. Asante kwa tafsiri rahisi ya Kiswahili kwa hawa watu walioandika version hii, wametafuta maneno yale ya Kigiriki wakalainisha, tupate kwenye lugha yetu sasa hivi simple. Arudia tena kumi na nane, hakuna aliyewahi kumwona Mungu isipokuwa mwana pekee peke yake peke, ambaye yeye mwenyewe ni Mungu. Yeye mwenyewe ni nani? Ni Mungu, ametuonyesha jinsi Mungu alivyo. Maana ukitaka kumwona, kumjua Mungu, amekuja katika mwili. Ukimwona Yesu umemwona Mungu. Akasemaje? ametuonyesha jinsi Mungu alivyo, yuko karibu sana na Baba kiasi kwamba tunapomwona tumemwona Mungu. Neno yuko karibu sana hapa, sio maana wamepakana. mm -mm. Mm -mm. Mm -mm. Mm -mm. Yesu alisemaje kwenye mstari huu kwenye sura ya 14? Yohana 14. Alisemaje? Filipo alimwambia tuonyeshe baba, ya tutosha. Akasemaje? Filipo, nimekuwa nawe siku zote, usinijue? Akasemaje? aliyeniona mimi amemwona baba. Kwa kama nilikuwa na vurugwa na ufahamu kuhusu Mungu, nikimwona Yesu, mvurugano umeisha. Mungu amecommunicate, amewasiliana na mimi, ya kwamba hivi ndivyo nilivyo. iko sawa. Kwa ufahamu halisi wa Mungu ni nani unaopata katika mwana. Mwana ni nani? Mungu aliyechukua mwili. Kwa Mungu kuchukua mwili, okay. Yesu kuwepo ulimwenguni au Mungu kuchukua mwili ni fundisho la kwamba kama ulikuwa unateseka kumjua Mungu, umtazame mwana yatosha. Maana aliulizwa, tuonyeshe baba itatutosha, akasema ukiniona mimi yatosha, aliyeniona mimi amemwona baba kwa hiyo kwa nitumia yani na Kiingereza hapa, the the revelation of God is in the son Jesus Christ. Ufunuo wa Mungu uko katika mwanaye Yesu Kristo. Kwa hiyo Yesu asemaje? Aliyeniona mimi amemwona baba. Ndio maana kwenye wa, Waebrania moja tatu Yesu anaitwa nini? Chapa ya nafsi yake chapa ya nafsi yake. Maana yake hakuna kilichobakia kwenye ufahamu kuhusu Mungu. Ukimwona Yesu umeona chapa ya Mungu. Chapa yangu maana yake nini? Yaani hatofautiani ha, na mimi, ni uhalisia wa mimi. Aliyeniona mimi amemwona Baba. Kwa ufahamu kamili wa Mungu katika Mwana, kwa Yesu alikuja kufanya nini? Yesu alikuja kutufundisha jinsi Mungu alivyo amekuja kutuonyesha jinsi Mungu alivyo, amekuja kutenda ili tukimwona akitenda tunasema hivi ndivyo Mungu anavyotenda. Ko, kama tulikuwa tunahisi Mungu ni mkatili, Yesu anatufundisha kama ni mkatili au sio mkatili. kama Mungu ana upendo, tutamwona kwa Yesu ana upendo au ana chuki. Kama Mungu ndiye aliyekuwa anawapa watu mapepo kwenye Agano la Kale, tutamwona Yesu akiwapa watu mapepo au akiwatoa watu mapepo kama Mungu ndiye aliyekuwa anafunga watu vizazi kwenye Agano la kale, Yesu anatufundisha kwamba mlisoma vibaya, ya kwamba si anayefunga tumbo na kufungua tumbo. Kama ye, kama yule mtu alimwambia alimwambia Daudi ya kwamba roho chafu toa kwa Mungu imekujilia anakuja tuje kwamba yeye halikuwa hawekei watu roho chafu, alikuwa anatoa, kwa sababu kama yeye ndiye anayeweka na kutoa maana yake anajitekenya na kuchaka mwenyewe. Kama yeye ndiye aliyekuwa anaweka na kutoa, maana yake ufalme wa Mungu umeni nini umefitinika alifundisha pale Yesu, akasema kama mimi natoa pepo kwa mkuu wa mapepo Beelzebu, manake mfalme amefitinika yeye na shetani, akimtoa shetani mwenzake. Sasa sio kumtoa tu shetani ya, sasa kama Mungu anamweka shetani ndani ya mtu alafu anamtoa. Na ndio maana kwenye Marko 10:38 anasemaje kwa habari ya Yesu? Anasema yeye ndiye aliyefanya nini? Akiwa akiwaponya wote waliokuwa wanaonewa na nini? Na Ibilisi. Tayari amejua muonevu ni nani? Ngoja nikwambie, usipojua Ibilisi ndiye anayeonea, unaweza ukaumwa ukafikiri mapenzi ya Mungu. Naomba unifundishe, maana kuna wengine wanafikiri Mungu anawafundisha wa kutumia mateso. Najua Bwana, huu ugonjwa kuna kitu nanionyesha tenda. Bwana endelea kunimarisha Tunakuzika ukiwa umekuwa imara, au sio? Kwa hata ule ujasiri wa kukemea, unafanya nini? Unakosa kwa sababu sijekuwa napambana na mapenzi ya nini? <laughs> najua kuna mstari nataka kutumia pale, ugonjwa huu ni kwa ajili ya mapenzi ya Mungu. Achana naye kwanza. Tuko sawa eh? Tuko sawa, ndugu zangu, kwa hili ni jambo la msingi sana. Yesu amekuja katika mwili, ili tumjue Mungu alivyo, tusitembee tena katika kuchanganyikiwa kuhusu tabia ya Mungu, ili uweze kujua hai, hii ni kazi ya Mungu, hii si kazi ya Mungu, ili ujue kazi ya ibilisi ni dhahiri, ili uweze kuishughulikia vizuri.